binutils-2.23.90 - en to vi translation catalogue (1481 entries)

en: Usage: %s [option(s)] [addr(s)]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] [địa_chỉ...)]

en:  Convert addresses into line number/file name pairs.
vi:  Chuyển đổi địa chỉ sang cặp số thứ tự dòng/tên tập tin.

en:  If no addresses are specified on the command line, they will be read from stdin
vi:  Không ghi rõ địa chỉ trên dòng lệnh thì đọc từ đầu vào tiêu chuẩn

en:  The options are:
      @<file>                Read options from <file>
      -a --addresses         Show addresses
      -b --target=<bfdname>  Set the binary file format
      -e --exe=<executable>  Set the input file name (default is a.out)
      -i --inlines           Unwind inlined functions
      -j --section=<name>    Read section-relative offsets instead of addresses
      -p --pretty-print      Make the output easier to read for humans
      -s --basenames         Strip directory names
      -f --functions         Show function names
      -C --demangle[=style]  Demangle function names
      -h --help              Display this information
      -v --version           Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      @<tập_tin>             Đọc các tùy chọn từ <tập tin> này
      -a --addresses         Hiển thị địa chỉ
      -b --target=<định_dạng> Đặt định dạng tập tin là nhị phân
      -e --exe=<trình>       Đặt tên tập tin đầu vào (mặc định là “a.out”)
      -i --inlines           Tháo ra các hàm trực tiếp (chung dòng)
      -j --section=<tên>     Đọc các hiệu tương đối với phần thay cho địa chỉ
      -p --pretty-print      Làm cho kết xuất dễ đọc đối với con người
      -s --basenames         Tước các tên thư mục
      -f --functions         Hiện tên các hàm
      -C --demangle[=kiểu]   Tháo gỡ các tên hàm
      -h --help              Hiện thông tin trợ giúp này
      -v --version           Hiện phiên bản của chương trình

en: Report bugs to %s
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s

note: Note for translators:  This printf is used to join the function name just printed above to the line number/ file name pair that is about to be printed below.  Eg: foo at 123:bar.c
en:  at
vi:  tại

note: Note for translators: This printf is used to join the line number/file name pair that has just been printed with the line number/file name pair that is going to be printed by the next iteration of the while loop.  Eg: 123:bar.c (inlined by) 456:main.c
en:  (inlined by)
vi:  (chung dòng bởi)

en: %s: cannot get addresses from archive
vi: %s: không thể lấy địa chỉ từ kho

en: %s: cannot find section %s
vi: %s: không tìm thấy phần %s

en: unknown demangling style `%s'
vi: không hiểu kiểu dáng tháo gỡ “%s”

en: no entry %s in archive
vi: không có mục nhập %s trong kho

en: Usage: %s [emulation options] [-]{dmpqrstx}[abcDfilMNoPsSTuvV] [--plugin <name>] [member-name] [count] archive-file file...
vi: Cách dùng: %s [tùy chọn mô phỏng] [-]{dmpqrstx}[abcDfilMNoPsSTuvV] [--plugin <tên>] [tên-thành-viên] [số-lượng] tập_tin_kho tập_tin...

en: Usage: %s [emulation options] [-]{dmpqrstx}[abcDfilMNoPsSTuvV] [member-name] [count] archive-file file...
vi: Cách dùng: %s [tùy chọn mô phỏng] [-]{dmpqrstx}[abcDfilMNoPsSTuvV] [tên-thành-viên] [số-lượng] tập_tin_kho tập_tin...

en:        %s -M [<mri-script]
vi:        %s -M [<văn_lệnh-mri]

en:  commands:
vi:  lệnh:

en:   d            - delete file(s) from the archive
vi:   d            • xoá tập tin ra kho

en:   m[ab]        - move file(s) in the archive
vi:   m[ab]        • di chuyển tập tin trong kho

en:   p            - print file(s) found in the archive
vi:   p            • in tập tin tìm thấy trong kho

en:   q[f]         - quick append file(s) to the archive
vi:   q[f]         • thêm nhanh tập tin vào kho

en:   r[ab][f][u]  - replace existing or insert new file(s) into the archive
vi:   r[ab][f][u]  • thay thế tập tin đã có, hoặc chèn tập tin mới vào kho

en:   s            - act as ranlib
vi:   s            • thực hiện như là thư viện ranlib

en:   t            - display contents of archive
vi:   t            • hiển thị nội dung của kho

en:   x[o]         - extract file(s) from the archive
vi:   x[o]         • trích tập tin ra kho

en:  command specific modifiers:
vi:  bộ sửa đổi đặc tả cho lệnh:

en:   [a]          - put file(s) after [member-name]
vi:   [a]          • để tập tin đằng sau [tên thành viên]

en:   [b]          - put file(s) before [member-name] (same as [i])
vi:   [b]          • để tập tin đằng trước [tên thành viên] (giống như [i])

en:   [D]          - use zero for timestamps and uids/gids
vi:   [D]          • dùng số không cho nhãn thời gian và UID/GID

en:   [N]          - use instance [count] of name
vi:   [N]          • dùng [số] minh dụ của tên

en:   [f]          - truncate inserted file names
vi:   [f]          • cắt ngắn tên tập tin đã chèn

en:   [P]          - use full path names when matching
vi:   [P]          • dùng tên đường dẫn đầy đủ khi khớp

en:   [o]          - preserve original dates
vi:   [o]          • giữ nguyên ngày giờ gốc

en:   [u]          - only replace files that are newer than current archive contents
vi:   [u]          • thay thế chỉ những tập tin mới hơn nội dung của kho hiện thời

en:  generic modifiers:
vi:  bộ sửa đổi chung:

en:   [c]          - do not warn if the library had to be created
vi:   [c]          • đừng cảnh báo nếu thư viện phải được tạo

en:   [s]          - create an archive index (cf. ranlib)
vi:   [s]          • tạo một chỉ mục kho (như ranlib)

en:   [S]          - do not build a symbol table
vi:   [S]          • đừng xây dựng bảng ký hiệu

en:   [T]          - make a thin archive
vi:   [T]          • tạo một kho lưu mảnh

en:   [v]          - be verbose
vi:   [v]          • xuất chi tiết

en:   [V]          - display the version number
vi:   [V]          • hiển thị số thứ tự phiên bản

en:   @<file>      - read options from <file>
vi:   @<tập_tin>   • đọc các tùy chọn từ tập tin này

en:   --target=BFDNAME - specify the target object format as BFDNAME
vi:   --target=BFDNAME - chỉ định định dạng đối tượng đích là BFDNAME

en:  optional:
vi:  các tùy chọn:

en:   --plugin <p> - load the specified plugin
vi:   --plugin <p> - nạp phần bổ sung chỉ ra

en: Usage: %s [options] archive
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn] kho

en:  Generate an index to speed access to archives
vi:  Tạo ra chỉ mục để tăng tốc độ truy cập đến kho

en:  The options are:
      @<file>                      Read options from <file>
vi:  Các tùy chọn là:
       @<tập_tin>                  Đọc các tùy chọn từ tập tin này

en:   --plugin <name>              Load the specified plugin
vi:   --plugin <tên>               Tải phần bổ sung đã cho

en:   -t                           Update the archive's symbol map timestamp
      -h --help                    Print this help message
      -v --version                 Print version information
vi:   -t                           Cập nhật nhãn thời gian ánh xạ ký hiệu của kho lưu
      -h --help                    Hiển thị trợ giúp này
      -v --version                 Hiển thị thông tin về phiên bản

en: two different operation options specified
vi: chỉ định hai tùy chọn thao tác khác nhau

en: sorry - this program has been built without plugin support
vi: tiếc là chương trình này được xây dựng mà không hỗ trợ phần bổ sung

en: no operation specified
vi: chưa ghi rõ thao tác

en: `u' is only meaningful with the `r' option.
vi: “u” chỉ có nghĩa khi cùng với tùy chọn “r”.

en: `u' is not meaningful with the `D' option.
vi: “u” chỉ có nghĩa khi dùng cùng với tùy chọn “D”.

en: `N' is only meaningful with the `x' and `d' options.
vi: “N” chỉ có nghĩa khi dùng cùng với tùy chọn “x” và “d”.

en: Value for `N' must be positive.
vi: Giá trị cho “N” phải là số dương.

en: `x' cannot be used on thin archives.
vi: không thể sử dụng “x” với kho mảnh.

en: internal error -- this option not implemented
vi: lỗi nội bộ: tùy chọn này chưa được viết

en: creating %s
vi: đang tạo %s

en: internal stat error on %s
vi: lỗi stat (lấy trạng thái) nội bộ trên %s

en: %s is not a valid archive
vi: %s không phải là một kho hợp lệ

en: could not create temporary file whilst writing archive
vi: không thể tạo tập tin tạm trong khi ghi vào lưu trữ

en: No member named `%s'
vi: Không có bộ phận tên “%s”

en: no entry %s in archive %s!
vi: không có mục nhập %s trong kho %s.

en: %s: no archive map to update
vi: %s: không có sơ đồ kho cần cập nhật

en: No entry %s in archive.
vi: Không có mục nhập %s trong kho.

en: Can't open file %s
vi: Không thể mở tập tin %s

en: %s: Can't open output archive %s
vi: %s: Không thể mở kho lưu kết xuất %s

en: %s: Can't open input archive %s
vi: %s: Không thể mở kho lưu nhập vào %s

en: %s: file %s is not an archive
vi: %s: tập tin %s không phải là một kho lưu

en: %s: no output archive specified yet
vi: %s: vẫn chưa chỉ định kho lưu xuất ra

en: %s: no open output archive
vi: %s: không có kho lưu kết xuất đã mở

en: %s: can't open file %s
vi: %s: không thể mở tập tin %s

en: %s: can't find module file %s
vi: %s: không tìm thấy tập tin mô-đun %s

en: Current open archive is %s
vi: Kho lưu đã mở hiện thời là %s

en: %s: no open archive
vi: %s: không có kho lưu đã mở

en:   No emulation specific options
vi:   Không có tùy chọn đặc tả cho mô phỏng

note: Macros for common output.
en:  emulation options:
vi:  tùy chọn mô phỏng:

en: can't set BFD default target to `%s': %s
vi: không thể đặt đích mặc định BFD thành “%s”: %s

en: %s: Matching formats:
vi: %s: Định dạng khớp:

en: Supported targets:
vi: Đích được hỗ trợ:

en: %s: supported targets:
vi: %s: đích được hỗ trợ:

en: Supported architectures:
vi: Kiến trúc được hỗ trợ:

en: %s: supported architectures:
vi: %s: kiến trúc được hỗ trợ:

en: big endian
vi: byte lớn trước

en: little endian
vi: byte nhỏ trước

en: endianness unknown
vi: không hiểu thứ tự byte

en: %s
     (header %s, data %s)
vi: %s
     (phần đầu %s, dữ liệu %s)

en: BFD header file version %s
vi: Phiên bản tập tin đầu BFD %s

en: %s: bad number: %s
vi: %s: con số sai: %s

en: '%s': No such file
vi: “%s”: Không có tập tin như vậy

en: Warning: could not locate '%s'.  reason: %s
vi: Cảnh báo: không thể định vị “%s”. Lý do: %s

en: Warning: '%s' is not an ordinary file
vi: Cảnh báo: “%s” không phải là một tập tin chuẩn

en: Warning: '%s' has negative size, probably it is too large
vi: Cảnh báo: “%s” có kích thước âm, hầu như chắc chắn là nó quá dài

en: #lines %d
vi: #dòng %d

en: size %d
vi: kích cỡ %d

en: section definition at %x size %x
vi: phần định nghĩa tại %x kích thước %x

en: pointer to
vi: con trỏ tới

en: array [%d] of
vi: mảng [%d] của

en: function returning
vi: trả về từ hàm

en: arguments
vi: các đối số

en: code
vi: mã

en: structure definition
vi: định nghĩa cấu trúc

en: structure ref to UNKNOWN struct
vi: cấu trúc tham chiếu đến một cấu trúc KHÔNG-HIỂU

en: structure ref to %s
vi: cấu trúc tham chiếu đến %s

en: enum ref to %s
vi: enum tham chiếu đến %s

en: enum definition
vi: định nghĩa kiểu enum (liệt kê)

en: Stack offset %x
vi: Khoảng bù stack %x

en: Memory section %s+%x
vi: Phần bộ nhớ %s+%x

en: Register %d
vi: Thanh ghi %d

en: Struct Member offset %x
vi: Khoảng bù các thành viên của cấu trúc %x

en: Enum Member offset %x
vi: Khoảng bù các thành viên của enum %x

en: Undefined symbol
vi: Ký hiệu chưa định nghĩa

en: List of symbols
vi: Danh sách ký hiệu

en: Symbol  %s, tag %d, number %d
vi: KýHiệu  %s, thẻ %d, kiểu số %d

en: Type
vi: Kiểu

en: Where
vi: Tại

en: Visible
vi: Khả dụng

en: List of blocks
vi: danh sách các khối

en: vars %d
vi: biến %d

en: blocks
vi: khối

en: List of source files
vi: Liệt kê tất cả các tập tin nguồn.

en: Source file %s
vi: Tập tin mã nguồn %s

en: section %s %d %d address %x size %x number %d nrelocs %d
vi: phần %s %d %d địa chỉ %x kích thước %x số %d nrelocs %d

en: #sources %d
vi: #nguồn %d

en: Usage: %s [option(s)] in-file
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] tập_tin_đầu_vào

en:  Print a human readable interpretation of a COFF object file
vi:  Hiển thị ở định dạng dễ hiểu dành cho con người để thể hiện tập tin đối tượng COFF

en:  The options are:
      @<file>                Read options from <file>
      -h --help              Display this information
      -v --version           Display the program's version
vi: Tùy chọn:
      @<tập_tin>             Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
       -h, --help            Hiển thị trợ giúp này
     -v --version            Hiển thị phiên bản của chương trình

en: no input file specified
vi: chưa ghi rõ tập tin đầu vào

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s.

en: debug_add_to_current_namespace: no current file
vi: debug_add_to_current_namespace: (gỡ lỗi thêm vào vùng tên hiện có) không có tập tin hiện thời

en: debug_start_source: no debug_set_filename call
vi: debug_start_source: (gỡ lỗi bắt đầu nguồn) không có cuộc gọi kiểu “debug_set_filename” (gỡ lỗi lập tên tập tin)

en: debug_record_function: no debug_set_filename call
vi: debug_record_function: (gỡ lỗi ghi lưu chứa năng) không có cuộc gọi kiểu “debug_set_filename” (gỡ lỗi lập tên tập tin)

en: debug_record_parameter: no current function
vi: debug_record_parameter: (gỡ lỗi ghi lưu tham số) không có chức năng hiện thời

en: debug_end_function: no current function
vi: debug_end_function: (gỡ lỗi kết thúc chức năng) không có chức năng hiện thời

en: debug_end_function: some blocks were not closed
vi: debug_end_function: (gỡ lỗi kết thúc chức năng) một số khối chưa được đóng

en: debug_start_block: no current block
vi: debug_start_block: (gỡ lỗi bắt đầu khối) không có khối hiện thời

en: debug_end_block: no current block
vi: debug_end_block: (gỡ lỗi kết thúc khối) không có khối hiện thời

en: debug_end_block: attempt to close top level block
vi: debug_end_block: (gỡ lỗi kết thúc khối) cố đóng khối cấp đầu

en: debug_record_line: no current unit
vi: debug_record_line: (gỡ lỗi ghi lưu dòng) không có đơn vị hiện thời

note: FIXME
en: debug_start_common_block: not implemented
vi: debug_start_common_block: chưa được viết

note: FIXME
en: debug_end_common_block: not implemented
vi: debug_end_common_block: chưa được viết

note: FIXME.
en: debug_record_label: not implemented
vi: debug_record_label: chưa được viết

en: debug_record_variable: no current file
vi: debug_record_variable: (gỡ lỗi ghi lưu biến) không có tập tin hiện thời

en: debug_make_undefined_type: unsupported kind
vi: debug_make_undefined_type: (gỡ lỗi tạo kiểu chưa được định nghĩa) kiểu chưa được hỗ trợ

en: debug_name_type: no current file
vi: debug_name_type: không có tập tin hiện thời

en: debug_tag_type: no current file
vi: debug_tag_type: (gỡ lỗi kiểu thẻ) không có tập tin hiện thời

en: debug_tag_type: extra tag attempted
vi: debug_tag_type: (gỡ lỗi kiểu thẻ) đã thử một thẻ bổ sung

en: Warning: changing type size from %d to %d
vi: Cảnh báo: đang thay đổi kích cỡ kiểu từ %d đến %d

en: debug_find_named_type: no current compilation unit
vi: debug_find_named_type: (gỡ lỗi tìm kiểu tên đã cho) không có đơn vị biên dịch hiện thời

en: debug_get_real_type: circular debug information for %s
vi: debug_get_real_type: (gỡ lỗi lấy kiểu thật) thông tin gỡ lỗi vòng cho %s

en: debug_write_type: illegal type encountered
vi: debug_write_type: (gỡ lỗi ghi kiểu) gặp kiểu không được phép

en: Internal error: Unknown machine type: %d
vi: Lỗi nội bộ: Không hiểu kiểu máy: %d

en: Can't open def file: %s
vi: Không thể mở tập tin định nghĩa: %s

en: Processing def file: %s
vi: Đang xử lý tập tin định nghĩa: %s

en: Processed def file
vi: Đã xử lý tập tin định nghĩa

en: Syntax error in def file %s:%d
vi: Gặp lỗi cú pháp trong tập tin định nghĩa %s:%d

en: %s: Path components stripped from image name, '%s'.
vi: %s: Các thành phần đường dẫn bị tước ra tên ảnh, “%s”.

en: NAME: %s base: %x
vi: TÊN: %s nền tảng: %x

en: Can't have LIBRARY and NAME
vi: Không cho phép dùng với nhau THƯ VIỆN và TÊN

en: LIBRARY: %s base: %x
vi: THƯ VIỆN: %s nền tảng: %x

en: VERSION %d.%d
vi: PHIÊN BẢN %d.%d

en: run: %s %s
vi: chạy: %s %s

en: wait: %s
vi: đợi: %s

en: subprocess got fatal signal %d
vi: tiến trình con đã nhận tín hiệu nghiêm trọng %d

en: %s exited with status %d
vi: %s đã thoát với trạng thái %d

en: Sucking in info from %s section in %s
vi: Đang kéo vào thông tin từ phần %s trong %s...

en: Excluding symbol: %s
vi: Đang loại trừ ký hiệu: %s

en: %s: no symbols
vi: %s: không có ký hiệu

note: FIXME: we ought to read in and block out the base relocations.
en: Done reading %s
vi: Đọc xong %s

en: Unable to open object file: %s: %s
vi: Không thể mở tập tin đối tượng: %s: %s

en: Scanning object file %s
vi: Đang quét tập tin đối tượng %s

en: Cannot produce mcore-elf dll from archive file: %s
vi: Không thể cung cấp “mcore-elf dll” từ tập tin kho: %s

en: Adding exports to output file
vi: Đang thêm các bản xuất vào nhóm kết xuất...

en: Added exports to output file
vi: Đã thêm các bản xuất vào tập tin kết xuất

en: Generating export file: %s
vi: Đang tạo ra tập tin xuất ra: %s

en: Unable to open temporary assembler file: %s
vi: Không thể mở tập tin dịch mã số tạm thời: %s

en: Opened temporary file: %s
vi: Đã mở tập tin tạm thời: %s

en: failed to read the number of entries from base file
vi: lỗi đọc số các mục nhập từ tập tin cơ bản

en: Generated exports file
vi: Đã tạo tập tin xuất ra

en: bfd_open failed open stub file: %s: %s
vi: bfd_open gặp lỗi khi mở tập tin stub: %s: %s

en: Creating stub file: %s
vi: Đang tạo tập tin stub: %s

en: bfd_open failed reopen stub file: %s: %s
vi: bfd_open gặp lỗi khi mở lại tập tin stub: %s: %s

en: failed to open temporary head file: %s
vi: lỗi mở tập tin đầu tạm thời: %s

en: failed to open temporary head file: %s: %s
vi: gặp lỗi khi mở phần đầu tập tin đầu tạm thời: %s: %s

en: failed to open temporary tail file: %s
vi: gặp lỗi khi mở tập tin đuôi tạm thời: %s

en: failed to open temporary tail file: %s: %s
vi: gặp lỗi mở phần đuôi tập tin tạm thời: %s: %s

en: Can't create .lib file: %s: %s
vi: Không thể tạo tập tin “.lib” (thư viện): %s: %s

en: Creating library file: %s
vi: Đang tạo tập tin thư viện: %s

en: cannot delete %s: %s
vi: không thể xoá %s: %s

en: Created lib file
vi: Đã tạo tập tin thư viện

en: Can't open .lib file: %s: %s
vi: Không thể mở tập tin “.lib” (thư viện): %s: %s

en: %s is not a library
vi: %s không phải là một thư viện

en: Import library `%s' specifies two or more dlls
vi: Thư viện nhập “%s” chỉ ra ít nhất hai dll

en: Unable to determine dll name for `%s' (not an import library?)
vi: Không thể quyết định tên dll cho “%s” (không phải thư viện nhập ?)

en: Warning, ignoring duplicate EXPORT %s %d,%d
vi: Cảnh báo, đang bỏ qua bản XUẤT trùng %s %d,%d

en: Error, duplicate EXPORT with ordinals: %s
vi: Lỗi: bản XUẤT trùng với điều thứ tự: %s

en: Processing definitions
vi: Đang xử lý các lời định nghĩa

en: Processed definitions
vi: Đã xử lý các định nghĩa

note: xgetext:c-format
en: Usage %s <option(s)> <object-file(s)>
vi: Cách dùng: %s <tùy_chọn...> <tập_tin_đối_tượng...>

note: xgetext:c-format
en:    -m --machine <machine>    Create as DLL for <machine>.  [default: %s]
vi:    -m --machine <máy>        Tạo dạng DLL cho <máy>.  [mặc định: %s]

en:         possible <machine>: arm[_interwork], i386, mcore[-elf]{-le|-be}, ppc, thumb
vi:         <máy> có thể dùng là: arm[_interwork], i386, mcore[-elf]{-le|-be}, ppc, thumb

en:    -e --output-exp <outname> Generate an export file.
vi:    -e --output-exp <tập_tin_ra> 	Tạo ra tập tin kết xuất.

en:    -l --output-lib <outname> Generate an interface library.
vi:    -l --output-lib <tên_tập_tin> 	Tạo ra thư viện giao diện.

en:    -y --output-delaylib <outname> Create a delay-import library.
vi:    -y --output-delaylib <tên_tập_tin> Tạo một thư viện nhập trễ.

en:    -a --add-indirect         Add dll indirects to export file.
vi:    -a --add-indirect         Thêm lời gián tiếp dạng dll vào tập tin xuất

en:    -D --dllname <name>       Name of input dll to put into interface lib.
vi:    -D --dllname <tên>        Tên dll nhập cần để vào thư viện giao diện.

en:    -d --input-def <deffile>  Name of .def file to be read in.
vi:    -d --input-def <tập_tin_def> Tên tập tin định nghĩa cần đọc vào.

en:    -z --output-def <deffile> Name of .def file to be created.
vi:    -z --output-def <tập_tin_def> Tên tập tin định nghĩa cần tạo.

en:       --export-all-symbols   Export all symbols to .def
vi:       --export-all-symbols   Xuất mọi ký hiệu vào tập tin .def

en:       --no-export-all-symbols  Only export listed symbols
vi:       --no-export-all-symbols    Xuất chỉ những ký hiệu đã liệt kê

en:       --exclude-symbols <list> Don't export <list>
vi:       --exclude-symbols <danh_sách> Đừng xuất gì trên danh sách này

en:       --no-default-excludes  Clear default exclude symbols
vi:       --no-default-excludes  Xoá sạch các ký hiệu cần loại trừ theo mặc định

en:    -b --base-file <basefile> Read linker generated base file.
vi:    -b --base-file <tập_tin>  Đọc tập tin cơ bản do bộ liên kết tạo ra.

en:    -x --no-idata4            Don't generate idata$4 section.
vi:    -x --no-idata4            Đừng tạo ra phần “idata$4”.

en:    -c --no-idata5            Don't generate idata$5 section.
vi:    -c --no-idata5            Đừng tạo ra phần “idata$5”.

en:       --use-nul-prefixed-import-tables Use zero prefixed idata$4 and idata$5.
vi:       --use-nul-prefixed-import-tables Dùng idata$4 và idata$5 có tiền tố số không.

en:    -U --add-underscore       Add underscores to all symbols in interface library.
vi:    -U --add-underscore       Thêm dấu gạch dưới vào mọi ký hiệu trong thư viện giao diện.

en:       --add-stdcall-underscore Add underscores to stdcall symbols in interface library.
vi:       --add-stdcall-underscore
    		Thêm dấu gạch dưới vào mọi ký hiệu stdcall trong thư viện giao diện.

en:       --no-leading-underscore All symbols shouldn't be prefixed by an underscore.
vi:       --no-leading-underscore Tất cả các ký kiệu không đặt tiền tố bằng một dấu gạch dưới.

en:       --leading-underscore   All symbols should be prefixed by an underscore.
vi:       --leading-underscore   Tất cả các ký kiệu được đặt tiền tố bằng một dấu gạch dưới.

en:    -k --kill-at              Kill @<n> from exported names.
vi:    -k --kill-at              Giết “@<n>” từ các tên đã xuất ra.

en:    -A --add-stdcall-alias    Add aliases without @<n>.
vi:    -A --add-stdcall-alias    Thêm bí danh mà không có “@<n>”.

en:    -p --ext-prefix-alias <prefix> Add aliases with <prefix>.
vi:    -p --ext-prefix-alias <tiền_tố> Thêm các bí danh có tiền tố này.

en:    -S --as <name>            Use <name> for assembler.
vi:    -S --as <tên>             Dùng tên này cho chương trình assembler.

en:    -f --as-flags <flags>     Pass <flags> to the assembler.
vi:    -f --as-flags <các_cờ>    Chuyển các cờ này cho chương trình dịch assembler.

en:    -C --compat-implib        Create backward compatible import library.
vi:    -C --compat-implib        Tạo thư viện nhập tương thích ngược.

en:    -n --no-delete            Keep temp files (repeat for extra preservation).
vi:    -n --no-delete            Giữ lại các tập tin tạm thời (lặp lại để bảo tồn thêm)

en:    -t --temp-prefix <prefix> Use <prefix> to construct temp file names.
vi:    -t --temp-prefix <tiền_tố> Dùng tiền tố này để tạo tên tập tin tạm thời.

en:    -I --identify <implib>    Report the name of the DLL associated with <implib>.
vi:    -I --identify <implib>    Thông báo tên của DLL tương ứng với <implib>.

en:       --identify-strict      Causes --identify to report error when multiple DLLs.
vi:       --identify-strict      Gây ra “--identify” thông báo lỗi khi gặp nhiều DLLs.

en:    -v --verbose              Be verbose.
vi:    -v --verbose              Xuất chi tiết hơn nữa.

en:    -V --version              Display the program version.
vi:    -V --version              Hiển thị phiên bản chương trình.

en:    -h --help                 Display this information.
vi:    -h --help                 Hiển thị trợ giúp này.

en:    @<file>                   Read options from <file>.
vi:    @<tập_tin>                Đọc các tùy chọn từ tập tin đó

en:    -M --mcore-elf <outname>  Process mcore-elf object files into <outname>.
vi:    -M --mcore-elf <tập_tin>
                   Xử lý các tập tin đối tượng kiểu “mcore-elf” vào tập tin này.

en:    -L --linker <name>        Use <name> as the linker.
vi:    -L --linker <tên>         Dùng tên này làm bộ liên kết.

en:    -F --linker-flags <flags> Pass <flags> to the linker.
vi:    -F --linker-flags <các_cờ> Chuyển các cờ này cho bộ liên kết.

en: Path components stripped from dllname, '%s'.
vi: Các thành phần đường dẫn bị tước ra tên dll, “%s”.

en: Unable to open base-file: %s
vi: Không thể mở tập tin cơ bản: %s

en: Machine '%s' not supported
vi: Không hỗ trợ máy “%s”

en: Warning, machine type (%d) not supported for delayimport.
vi: Cảnh báo: loại máy (%d) không được hỗ trợ cho delayimport.

en: Tried file: %s
vi: Đã thử tập tin: %s

en: Using file: %s
vi: Đang dùng tập tin: %s

en: Keeping temporary base file %s
vi: Đang giữ tập tin cơ bản tạm thời %s

en: Deleting temporary base file %s
vi: Đang xoá tập tin cơ bản tạm thời %s

en: Keeping temporary exp file %s
vi: Đang giữ tập tin xuất ra tạm thời %s

en: Deleting temporary exp file %s
vi: Đang xoá tập tin xuất ra tạm thời %s

en: Keeping temporary def file %s
vi: Đang giữ tập tin định nghĩa tạm thời %s

en: Deleting temporary def file %s
vi: Đang xoá tập tin định nghĩa tạm thời %s

en: pwait returns: %s
vi: pwait trả về: %s

en:   Generic options:
vi:   Tùy chọn chung:

en:    @<file>                Read options from <file>
vi:    @<tập_tin>             Đọc các tùy chọn từ tập tin đó

en:    --quiet, -q            Work quietly
vi:    --quiet, -q            Không xuất chi tiết

en:    --verbose, -v          Verbose
vi:    --verbose, -v          Xuất chi tiết

en:    --version              Print dllwrap version
vi:    --version              In ra phiên bản dllwrap

en:    --implib <outname>     Synonym for --output-lib
vi:    --implib <tên_tập_tin> Giống với “--output-lib”

en:   Options for %s:
vi:   Tùy chọn cho %s:

en:    --driver-name <driver> Defaults to "gcc"
vi:    --driver-name <trình_điều_khiển> Mặc định là “gcc”

en:    --driver-flags <flags> Override default ld flags
vi:    --driver-flags <các_cờ> Ghi đè lên các cờ ld mặc định

en:    --dlltool-name <dlltool> Defaults to "dlltool"
vi:    --dlltool-name <dlltool> Mặc định là “dlltool”

en:    --entry <entry>        Specify alternate DLL entry point
vi:    --entry <điểm_vào>     Chỉ ra điểm vào DLL xen kẽ

en:    --image-base <base>    Specify image base address
vi:    --image-base <cơ_bản>  Chỉ ra địa chỉ cơ bản ảnh

en:    --target <machine>     i386-cygwin32 or i386-mingw32
vi:    --target <máy>         i386-cygwin32 hay i386-mingw32

en:    --dry-run              Show what needs to be run
vi:    --dry-run              Hiển thị các việc sẽ được làm

en:    --mno-cygwin           Create Mingw DLL
vi:    --mno-cygwin           Tạo DLL dạng Mingw

en:   Options passed to DLLTOOL:
vi:   Các tùy chọn được gửi qua cho DLLTOOL:

en:    --machine <machine>
vi:    --machine <máy>

en:    --output-exp <outname> Generate export file.
vi:    --output-exp <tên_tập_tin> Tạo ra tập tin xuất ra.

en:    --output-lib <outname> Generate input library.
vi:    --output-lib <tên_tập_tin> Tạo ra thư viện nhập vào.

en:    --add-indirect         Add dll indirects to export file.
vi:    --add-indirect         Thêm các lời gián tiếp vào tập tin xuất ra.

en:    --dllname <name>       Name of input dll to put into output lib.
vi:    --dllname <tên>        Tên dll nhập cần để vào thư viện kết xuất.

en:    --def <deffile>        Name input .def file
vi:    --def <tên_tập_tin>    Tên tập tin định nghĩa nhập vào

en:    --output-def <deffile> Name output .def file
vi:    --output-def <tên_tập_tin>  Tên tập tin định nghĩa kết xuất

en:    --export-all-symbols     Export all symbols to .def
vi:    --export-all-symbols     Xuất mọi ký hiệu vào tập tin .def (định nghĩa)

en:    --no-export-all-symbols  Only export .drectve symbols
vi:    --no-export-all-symbols  Xuất chỉ ký hiệu kiểu “.drectve”.

en:    --exclude-symbols <list> Exclude <list> from .def
vi:    --exclude-symbols <danh_sách>
                     loại trừ danh sách này ra tập tin .def

en:    --no-default-excludes    Zap default exclude symbols
vi:    --no-default-excludes    Sửa mọi ký hiệu loại trừ mặc định.

en:    --base-file <basefile> Read linker generated base file
vi:    --base-file <tên_tập_tin> Đọc tập tin cơ bản do bộ liên kết tạo ra.

en:    --no-idata4           Don't generate idata$4 section
vi:    --no-idata4           Đừng tạo ra phần “idata$4”.

en:    --no-idata5           Don't generate idata$5 section
vi:    --no-idata5           Đừng tạo ra phần “idata$5”.

en:    -U                     Add underscores to .lib
vi:    -U                     Thêm dấu gạch dưới vào thư viện (.lib)

en:    -k                     Kill @<n> from exported names
vi:    -k                     Giết “@<n>” ra các tên đã xuất ra

en:    --add-stdcall-alias    Add aliases without @<n>
vi:    --add-stdcall-alias    Thêm biệt hiệu mà không có “@<n>”.

en:    --as <name>            Use <name> for assembler
vi:    --as <tên>             Dùng tên này cho chương trình dịch mã số

en:    --nodelete             Keep temp files.
vi:    --nodelete             Giữ các tập tin tạm thời.

en:    --no-leading-underscore  Entrypoint without underscore
vi:    --no-leading-underscore  Entrypoint  không có dấu gạch dưới

en:    --leading-underscore     Entrypoint with underscore.
vi:    --leading-underscore     Entrypoint với dấu gạch dưới.

en:   Rest are passed unmodified to the language driver
vi:   Các điều còn lại được gửi mà chưa được sửa đổi cho trình điều khiển ngôn ngữ

en: Must provide at least one of -o or --dllname options
vi: Phải cung cấp ít nhất một của hai tùy chọn “-o” hay “-dllname”

en: no export definition file provided.
    Creating one, but that may not be what you want
vi: chưa cung cấp tập tin định nghĩa xuất ra.
    Đang tạo một cái nhưng mà có lẽ không phải là điều bạn muốn

en: DLLTOOL name    : %s
vi: Tên DLLTOOL              : %s

en: DLLTOOL options : %s
vi: Tùy chọn DLLTOOL         : %s

en: DRIVER name     : %s
vi: Tên TRÌNH ĐIỀU KHIỀN     : %s

en: DRIVER options  : %s
vi: Tùy chọn TRÌNH ĐIỀU KHIỂN: %s

en: Wrong size in print_dwarf_vma
vi: Sai kích thước trong hàm print_dwarf_vma

en: badly formed extended line op encountered!
vi: gặp thao tác dòng đã mở rộng dạng sai.

en:   Extended opcode %d:
vi:   Opcode (mã thao tác) đã mở rộng %d:

en: End of Sequence
vi: Kết thúc dãy

en: set Address to 0x%s
vi: đặt Địa chỉ thành 0x%s

en:   define new File Table entry
vi:   định nghĩa mục nhập Bảng Tập Tin mới

en:   Entry	Dir	Time	Size	Name
vi:   Mục	TMục	Giờ	Cỡ	Tên

en: set Discriminator to %s
vi: đặt Discriminator (bộ phân biệt) thành %s

en:     UNKNOWN DW_LNE_HP_SFC opcode (%u)
vi:     KHÔNG HIỂU mã DW_LNE_HP_SFC (%u)

note: The test against DW_LNW_hi_user is redundant due to the limited range of the unsigned char data type used for op_code. && op_code <= DW_LNE_hi_user
en: user defined:
vi: người dùng định nghĩa:

en: UNKNOWN:
vi: KHÔNG HIỂU:

en: length %d [
vi: độ dài %d [

en: <no .debug_str section>
vi: <không có phần .debug_str>

en: DW_FORM_strp offset too big: %s
vi: khoảng bù (offset) DW_FORM_strp quá lớn: %s

en: <offset is too big>
vi: <khoảng bù quá lớn>

en: Unknown TAG value: %lx
vi: Giá trị TAG (thẻ) không hiểu: %lx

en: Unknown FORM value: %lx
vi: Giá trị FORM (dạng) không hiểu: %lx

en:  %s byte block:
vi:  %s khối byte:

en: (DW_OP_call_ref in frame info)
vi: (DW_OP_call_ref trong thông tin khung (frame info))

en: size: %s
vi: kích thước: %s

en: offset: %s
vi: khoảng bù: %s

en: DW_OP_GNU_push_tls_address or DW_OP_HP_unknown
vi: DW_OP_GNU_push_tls_address hoặc DW_OP_HP_unknown

en: (DW_OP_GNU_implicit_pointer in frame info)
vi: (DW_OP_GNU_implicit_pointer trong thông tin khung)

en: (User defined location op)
vi: (Thao tác định vị do người dùng định nghĩa)

en: (Unknown location op)
vi: (Thao tác định vị không hiểu)

en: Internal error: DWARF version is not 2, 3 or 4.
vi: Lỗi nội bộ: phiên bản DWARF không phải là 2,3 hay 4.

en: DW_FORM_data8 is unsupported when sizeof (dwarf_vma) != 8
vi: Không hỗ trợ “DW_FORM_data8” khi “sizeof (dwarf_vma) != 8”

en:  (indirect string, offset: 0x%s): %s
vi:  (chuỗi gián tiếp, khoảng bù (offset): 0x%s): %s

en: Unrecognized form: %lu
vi: Không nhận ra dạng: %lu

en: (not inlined)
vi: (không chung dòng)

en: (inlined)
vi: (chung dòng)

en: (declared as inline but ignored)
vi: (khai báo là trực tiếp mà bị bỏ qua)

en: (declared as inline and inlined)
vi: (khai báo là trực tiếp và đặt trực tiếp)

en:   (Unknown inline attribute value: %s)
vi:   (Không hiểu giá trị thuộc tính chung dòng: %s)

en: (implementation defined: %s)
vi: (phần mã thực thi đã định nghĩa: %s)

en: (Unknown: %s)
vi: (Không hiểu: %s)

en: (user defined type)
vi: (kiểu người dùng định nghĩa)

en: (unknown type)
vi: (không hiểu kiểu)

en: (unknown accessibility)
vi: (không hiểu khả năng truy cập)

en: (unknown visibility)
vi: (không hiểu tính khả dụng)

en: (unknown virtuality)
vi: (không hiểu tính ảo)

en: (unknown case)
vi: (không hiểu trường hợp nào)

en: (user defined)
vi: (người dùng định nghĩa)

en: (unknown convention)
vi: (không hiểu quy ước)

en: (undefined)
vi: (chưa định nghĩa)

en: (location list)
vi: (danh sách vị trí)

en:  [without DW_AT_frame_base]
vi:  [không có DW_AT_frame_base]

en: Offset %s used as value for DW_AT_import attribute of DIE at offset %lx is too big.
vi: Khoảng bù %s đã dùng làm giá trị cho thuộc tính nhập DW_AT_import của DIE tại khoảng bù %lx là quá lớn.

en: [Abbrev Number: %ld
vi: [Số viết tắt: %ld

en: Unknown AT value: %lx
vi: Không hiểu giá trị AT: %lx

en: Reserved length value (0x%s) found in section %s
vi: Giá trị độ dài để dành (0x%s) được tìm trong phần %s

en: Corrupt unit length (0x%s) found in section %s
vi: Độ dài đơn vị bị hỏng (0x%s) được tìm trong phần %s

en: No comp units in %s section ?
vi: Không có đơn vị biên dịch trong phần %s ?

en: Not enough memory for a debug info array of %u entries
vi: Không đủ bộ nhớ cho mảng thông tin gỡ lỗi có %u mục nhập

en: Contents of the %s section:
vi: Nội dung của phần %s:

en: Unable to locate %s section!
vi: Không thể định vị phần %s!

en:   Compilation Unit @ offset 0x%s:
vi:   Đơn vị So sánh @ offset 0x%s:

en:    Length:        0x%s (%s)
vi:    Độ dài:            0x%s (%s)

en:    Version:       %d
vi:    Phiên bản:         %d

en:    Abbrev Offset: %s
vi:    Khoảng bù viết tắt:%s

en:    Pointer Size:  %d
vi:    Kích cỡ con trỏ:   %d

en:    Signature:
vi:    Chữ ký:

en:    Type Offset:   0x%s
vi:    Kiểu bù (Offset):  0x%s

en: Debug info is corrupted, length of CU at %s extends beyond end of section (length = %s)
vi: Thông tin gỡ lỗi bị hỏng, chiều dài của CU ở %s kéo dài qua kết thúc phần (chiều dài = %s)

en: CU at offset %s contains corrupt or unsupported version number: %d.
vi: CU ở khoảng bù %s chứa số thứ tự phiên bản bị hỏng hay không được hỗ trợ: %d.

en: Debug info is corrupted, abbrev offset (%lx) is larger than abbrev section size (%lx)
vi: Thông tin gỡ lỗi bị hỏng, khoảng bù viết tắt (%lx) lớn hơn kích cỡ phần viết tắt (%lx)

en: Bogus end-of-siblings marker detected at offset %lx in .debug_info section
vi: Dấu end-of-siblings giả được phát hiện ở khoảng bù %lx trong phần “.debug_info”

en: Further warnings about bogus end-of-sibling markers suppressed
vi: Sau đó thu hồi cảnh báo về dấu end-of-siblings giả

en:  <%d><%lx>: Abbrev Number: %lu
vi:  <%d><%lx>: Số viết tắt: %lu

en: DIE at offset %lx refers to abbreviation number %lu which does not exist
vi: DIE ở khoảng bù %lx tham chiếu đến số viết tắt %lu mà không tồn tại

en: Raw dump of debug contents of section %s:
vi: Việc đổ thô nội dung gỡ lỗi của phần %s:

en: The information in section %s appears to be corrupt - the section is too small
vi: Hình như thông tin trong phần %s bị hỏng — phần quá nhỏ

en: Only DWARF version 2, 3 and 4 line info is currently supported.
vi: Hiện tại chỉ hỗ trợ thông tin dòng DWARF phiên bản 2, 3 và 4.

en: Invalid maximum operations per insn.
vi: Số thao tác tối đa trên mỗi insn không hợp lệ.

en:   Offset:                      0x%lx
vi:   Khoảng bù:                   0x%lx

en:   Length:                      %ld
vi:   Dài:                         %ld

en:   DWARF Version:               %d
vi:   Phiên bản DWARF:             %d

en:   Prologue Length:             %d
vi:   Chiều dài đoạn mở đầu:       %d

en:   Minimum Instruction Length:  %d
vi:   Chiều dài câu lệnh tối thiểu:%d

en:   Maximum Ops per Instruction: %d
vi:   Số thao tác trên mỗi chỉ lệnh tối đa: %d

en:   Initial value of 'is_stmt':  %d
vi:   Giá trị đầu tiên của “is_stmt”: %d

en:   Line Base:                   %d
vi:   Cơ bản dòng:                 %d

en:   Line Range:                  %d
vi:   Phạm vi dòng:                %d

en:   Opcode Base:                 %d
vi:   Cơ bản mã thao tác:          %d

en: 
     Opcodes:
vi: 
     Mã thao tác:

en:   Opcode %d has %d args
vi:   Mã thao tác %d có %d đối số

en: 
     The Directory Table is empty.
vi: 
     Bảng Thư Mục vẫn trống

en: 
     The Directory Table:
vi: 
     Bảng Thư mục:

en: 
     The File Name Table is empty.
vi: 
     Bảng Tên Tập Tin trống:

en: 
     The File Name Table:
vi: 
     Bảng Tên Tập Tin:

note: Now display the statements.
en: 
     Line Number Statements:
vi: 
     Câu Số thứ tự Dòng:

en:   Special opcode %d: advance Address by %s to 0x%s
vi:   Mã thao tác đặc biệt %d: nâng cao Địa chỉ bước %s tới 0x%s

en:   Special opcode %d: advance Address by %s to 0x%s[%d]
vi:   Mã thao tác đặc biệt %d: nâng cao Địa chỉ bước %s tới 0x%s[%d]

en:  and Line by %s to %d
vi:  và Dòng bởi %s tới %d

en:   Copy
vi:   Chép

en:   Advance PC by %s to 0x%s
vi:   Nâng cao PC bước %s tới 0x%s

en:   Advance PC by %s to 0x%s[%d]
vi:   Nâng cao PC bước %s tới 0x%s[%d]

en:   Advance Line by %s to %d
vi:   Nâng Dòng từ %s tới %d

en:   Set File Name to entry %s in the File Name Table
vi:   Đặt Tên Tập Tin vào mục %s trong Bảng Tên Tập Tin

en:   Set column to %s
vi:   Đặt cột thành %s

en:   Set is_stmt to %s
vi:   Đặt is_stmt thành %s

en:   Set basic block
vi:   Đặt khối cơ bản

en:   Advance PC by constant %s to 0x%s
vi:   Nâng PC (con đếm chương trình) từ hằng số %s tới 0x%s

en:   Advance PC by constant %s to 0x%s[%d]
vi:   Nâng PC (con đếm chương trình) từ hằng số %s tới 0x%s[%d]

en:   Advance PC by fixed size amount %s to 0x%s
vi:   Nâng cao PC (con đếm chương trình) bằng cách định tổng kích cỡ cố định %s tới 0x%s

en:   Set prologue_end to true
vi:   Đặt “prologue_end” (kết thúc đoạn mở đầu) là true (đúng)

en:   Set epilogue_begin to true
vi:   Đặt “epilogue_begin” (đầu phần kết) là true (đúng)

en:   Set ISA to %s
vi:   Đặt ISA thành %s

en:   Unknown opcode %d with operands:
vi:   Gặp opcode (mã thao tác) không hiểu %d với tác tử:

en: Decoded dump of debug contents of section %s:
vi: Đã giải mã bản đổ nội dung gỡ lỗi của phần %s:

en: The line info appears to be corrupt - the section is too small
vi: Hình như dòng bị hỏng — phần quá nhỏ

en: File name                            Line number    Starting address
vi: Tên tập tin                          Số dòng        Địa chỉ bắt đầu

en: UNKNOWN: length %d
vi: KHÔNG HIỂU: chiều dài %d

en:   Set ISA to %lu
vi:   Đặt ISA thành %lu

en: .debug_info offset of 0x%lx in %s section does not point to a CU header.
vi: Khoảng bù “.debug_info” 0x%lx trong phần %s không chỉ tới một phần đầu CU.

en: Only DWARF 2 and 3 pubnames are currently supported
vi: Hỗ trợ hiện thời chỉ pubnames (tên công) kiểu DWARF phiên bản 2 và 3 thôi

en:   Length:                              %ld
vi:   Chiều dài:                           %ld

en:   Version:                             %d
vi:   Phiên bản:                           %d

en:   Offset into .debug_info section:     0x%lx
vi:   Bù vào phần .debug_info:             0x%lx

en:   Size of area in .debug_info section: %ld
vi:   Kích cỡ của vùng trong phần “.debug_info”: %ld

en: 
        Offset	Name
vi: 
        Bù	Tên

en:  DW_MACINFO_start_file - lineno: %d filenum: %d
vi:  DW_MACINFO_start_file (bắt đầu tập tin) — dòng số: %d; tập tin số: %d

en:  DW_MACINFO_end_file
vi:  DW_MACINFO_end_file (kết thúc tập tin)

en:  DW_MACINFO_define - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACINFO_define (định nghĩa) — dòng số: %d; vĩ lệnh: %s

en:  DW_MACINFO_undef - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACINFO_undef (chưa định nghĩa) — dòng số: %d; vĩ lệnh: %s

en:  DW_MACINFO_vendor_ext - constant : %d string : %s
vi:  DW_MACINFO_vendor_ext (phần mở rộng nhà bán) — hằng số : %d chuỗi : %s

en: Only GNU extension to DWARF 4 of %s is currently supported.
vi: Chỉ phần bổ xung GNU với DWARF 4 của %s là hiện đang được hỗ trợ.

en:   Version:                     %d
vi:   Phiên bản:                   %d

en:   Offset size:                 %d
vi:   Kích thước bù:               %d

en:   Offset into .debug_line:     0x%lx
vi:   Khoảng bù vào .debug_line:   0x%lx

en:   Extension opcode arguments:
vi:   Đối sỗ mã lệnh mở rộng:

en:     DW_MACRO_GNU_%02x has no arguments
vi:     DW_MACRO_GNU_%02x không có đối số

en:     DW_MACRO_GNU_%02x arguments:
vi:     Đối số DW_MACRO_GNU_%02x:

en: Invalid extension opcode form %s
vi: Sai dạng mã mở rộng %s

en: .debug_macro section not zero terminated
vi: phần .debug_macro không được chấm dứt bằng không (zero)

en: DW_MACRO_GNU_start_file used, but no .debug_line offset provided.
vi: đã dùng DW_MACRO_GNU_start_file, nhưng lại không được cung cấp khoảng bù .debug_line.

en:  DW_MACRO_GNU_start_file - lineno: %d filenum: %d
vi:  DW_MACRO_GNU_start_file - dòngsố: %d tậptinsố: %d

en:  DW_MACRO_GNU_start_file - lineno: %d filenum: %d filename: %s%s%s
vi:  DW_MACRO_GNU_start_file - dòngsố: %d tậptinsố: %d tập tin: %s%s%s

en:  DW_MACRO_GNU_define - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACRO_GNU_define - dòngsố : %d macro : %s

en:  DW_MACRO_GNU_undef - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACRO_GNU_undef - dòngsố : %d macro : %s

en:  DW_MACRO_GNU_define_indirect - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACRO_GNU_define_indirect - dòngsố : %d macro : %s

en:  DW_MACRO_GNU_undef_indirect - lineno : %d macro : %s
vi:  DW_MACRO_GNU_undef_indirect - dòngsố : %d macro : %s

en:  DW_MACRO_GNU_transparent_include - offset : 0x%lx
vi:  DW_MACRO_GNU_transparent_include - khoảng bù: 0x%lx

en:  Unknown macro opcode %02x seen
vi: Không hiểu mã lệnh macro %02x nghĩa là gì

en:   Number TAG
vi:       Số THẺ

en: has children
vi: có con

en: no children
vi: không có con

en: 
    The %s section is empty.
vi: 
    Phần %s vẫn trống rỗng.

en: Unable to load/parse the .debug_info section, so cannot interpret the %s section.
vi: Không thể nạp/phân tích phần “.debug_info” thì không thể đọc phần %s.

en: No location lists in .debug_info section!
vi: Không có danh sách vị trí trong phần “.debug_info” (thông tin gỡ lỗi).

en: Location lists in %s section start at 0x%s
vi: Danh sách vị trí trong phần %s bắt đầu tại 0x%s

en:     Offset   Begin    End      Expression
vi:     Bù       Đầu      Cuối     Biểu thức

en: There is a hole [0x%lx - 0x%lx] in .debug_loc section.
vi: Có một lỗ [0x%lx - 0x%lx] trong phần “.debug_loc” (gỡ lỗi vị trí).

en: There is an overlap [0x%lx - 0x%lx] in .debug_loc section.
vi: Có một nơi chồng lấp [0x%lx - 0x%lx] trong phần “.debug_loc” (gỡ lỗi vị trí).

en: Offset 0x%lx is bigger than .debug_loc section size.
vi: Khoảng bù 0x%lx lớn hơn kích cỡ của phần “.debug_loc” (gỡ lỗi vị trí).

en: Location list starting at offset 0x%lx is not terminated.
vi: Danh sách vị trí bắt đầu tại khoảng bù 0x%lx chưa được chấm dứt.

en: <End of list>
vi: <Kết thúc danh sách>

en: (base address)
vi: (địa chỉ cơ bản)

en:  (start == end)
vi:  (đầu  ==  cuối)

en:  (start > end)
vi:  (đầu > cuối)

en: There are %ld unused bytes at the end of section %s
vi: Có %ld byte chưa dùng ở kết thúc của phần %s

en: Only DWARF 2 and 3 aranges are currently supported.
vi: Hỗ trợ hiện thời chỉ arange (phạm vi a) kiểu DWARF phiên bản 2 và 3 thôi.

en:   Length:                   %ld
vi:      Dài:                   %ld

en:   Version:                  %d
vi:  Phiên bản:                 %d

en:   Offset into .debug_info:  0x%lx
vi:   Khoảng bù vào .debug_info:0x%lx

en:   Pointer Size:             %d
vi:   Kích cỡ con trỏ:          %d

en:   Segment Size:             %d
vi:   Kích cỡ phân đoạn:        %d

en: Invalid address size in %s section!
vi: Sai kích thước địa chỉ trong %s phần!

en: Pointer size + Segment size is not a power of two.
vi: Kích cỡ con trỏ + kích cỡ đoạn không phải là hai lũy thừa.

en: 
        Address            Length
vi: 
        Địa chỉ            Dài

en: 
        Address    Length
vi: 
        Địa chỉ    Dài

en: No range lists in .debug_info section!
vi: Không có danh sách phạm vi trong phần “.debug_info” (thông tin gỡ lỗi).

en: Range lists in %s section start at 0x%lx
vi: Danh sách phạm vi trong phần %s bắt đầu tại 0x%lx

en:     Offset   Begin    End
vi:     Bù       Đầu      Cuối

en: There is a hole [0x%lx - 0x%lx] in %s section.
vi: Có một lỗ trống [0x%lx - 0x%lx] trong phần %s.

en: There is an overlap [0x%lx - 0x%lx] in %s section.
vi: Có chỗ chồng lên nhau [0x%lx - 0x%lx] trong phần %s.

en: (start == end)
vi: (đầu == cuối)

en: (start > end)
vi: (đầu  >  cuối)

en: bad register:
vi: thanh ghi sai:

note: The documentation for the format of this file is in gdb/dwarf2read.c.
en: Contents of the %s section:
vi: Nội dung của phần %s:

en:   DW_CFA_??? (User defined call frame op: %#x)
vi:   DW_CFA_??? (Toán tử khung gọi do người dùng định nghĩa): %#x)

en: unsupported or unknown Dwarf Call Frame Instruction number: %#x
vi: số hướng dẫn khung gọi nhỏ xíu (Dwarf Call Frame Instruction) không được hỗ trợ hay không được nhận ra: %#x

en: Truncated header in the %s section.
vi: Phần đầu bị cắt cụt trong %s phần.

en: Version %ld
vi: Phiên bản %ld

en: The address table data in version 3 may be wrong.
vi: Dữ liệu bảng địa chỉ trong phiên bản 3 có lẽ bị sai.

en: Version 4 does not support case insensitive lookups.
vi: Phiên bản 4 không hỗ trợ tìm kiếm phân biệt HOA/thường.

en: Unsupported version %lu.
vi: Không hỗ trợ phiên bản %lu.

en: Corrupt header in the %s section.
vi: Phần đầu hư hỏng trong %s phần.

en: 
    CU table:
vi: 
    Bảng CU:

en: 
    TU table:
vi: 
    Bảng TU:

en: 
    Address table:
vi: 
    Bảng địa chỉ:

en: 
    Symbol table:
vi: 
    Bảng ký hiệu:

en: Displaying the debug contents of section %s is not yet supported.
vi: Chưa hỗ trợ khả năng hiển thị nội dung gỡ lỗi của phần %s.

en: Unrecognized debug option '%s'
vi: Không nhận ra tùy chọn gỡ lỗi “%s”

en: %s: Error:
vi: %s: Lỗi:

en: %s: Warning:
vi: %s: Cảnh báo:

en: Unhandled data length: %d
vi: Chiều dài dữ liệu không được quản lý: %d

en: Out of memory
vi: Không đủ bộ nhớ

en: %s: failed to seek to first archive header
vi: %s: lỗi di chuyển vị trí đọc đến dòng đầu kho đầu tiên

en: %s: failed to read archive header
vi: %s: lỗi đọc dòng đầu kho lưu

en: %s: the archive index is empty
vi: %s: chỉ mục kho lưu vẫn trống

en: %s: failed to read archive index
vi: %s: lỗi đọc chỉ mục kho lưu

en: %s: the archive index is supposed to have %ld entries, but the size in the header is too small
vi: %s: chỉ mục kho lưu nên có %ld mục nhập, còn phần đầu chứa kích cỡ quá nhở

en: Out of memory whilst trying to read archive symbol index
vi: Không đủ bộ nhớ trong khi thử đọc chỉ mục ký hiệu kho lưu

en: Out of memory whilst trying to convert the archive symbol index
vi: Không đủ bộ nhớ trong khi thử chuyển đổi chỉ mục ký hiệu kho lưu

en: %s: the archive has an index but no symbols
vi: %s: kho lưu có một chỉ mục nhưng chưa có ký hiệu

en: Out of memory whilst trying to read archive index symbol table
vi: Không đủ bộ nhớ trong khi thử đọc bảng ký hiệu chỉ mục kho lưu

en: %s: failed to read archive index symbol table
vi: %s: lỗi đọc bảng ký hiệu chỉ mục kho lưu

en: %s: failed to skip archive symbol table
vi: %s: lỗi nhảy qua bảng ký hiệu kho lưu

en: %s: failed to read archive header following archive index
vi: %s: lỗi đọc phần đầu kho lưu theo sau chỉ mục kho lưu

en: %s has no archive index
vi: %s không có chỉ mục kho lưu

en: Out of memory reading long symbol names in archive
vi: Không đủ bộ nhớ trong khi đọc các tên ký hiệu dài trong kho lưu

en: %s: failed to read long symbol name string table
vi: %s: lỗi đọc bảng chuỗi tên ký hiệu dài

en: %s: failed to seek to next file name
vi: %s: lỗi di chuyển vị trí đọc đến tên tập tin kế tiếp

en: %s: did not find a valid archive header
vi: %s: không tìm thấy phần đầu kho lưu hợp lệ

en: %s: Not an ELF file - wrong magic bytes at the start
vi: %s: Không phải là tập tin ELF - có những byte ma thuật không đúng tại vị trí bắt đầu

en: %s: Unsupported EI_VERSION: %d is not %d
vi: %s: Không hỗ trợ EI_VERSION: %d thì không %d

en: %s: Unmatched EI_CLASS: %d is not %d
vi: %s: Không khớp EI_CLASS: %d thì không %d

en: %s: Unmatched e_machine: %d is not %d
vi: %s: Không khớp e_machine: %d thì không %d

en: %s: Unmatched e_type: %d is not %d
vi: %s: Không khớp e_type: %d thì không %d

en: %s: Unmatched EI_OSABI: %d is not %d
vi: %s: Không khớp EI_OSABI: %d thì không %d

en: %s: Failed to update ELF header: %s
vi: %s: Gặp lỗi khi cập nhật phần đầu ELF: %s

en: Unsupported EI_CLASS: %d
vi: Không hỗ trợ EI_CLASS: %d

en: This executable has been built without support for a
    64 bit data type and so it cannot process 64 bit ELF files.
vi: Chương trình thực thi mày không hỗ trợ kiểu dữ liệu 64-bit
    nên nó không thể xử lý đượcc tập tin ELF kiểu 64-bit.

en: %s: Failed to read ELF header
vi: %s: Gặp lỗi khi đọc phần đầu ELF

en: %s: Failed to seek to ELF header
vi: %s: Gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc tới phần đầu ELF

en: %s: failed to seek to next archive header
vi: %s: lỗi di chuyển vị trí đọc đến dòng đầu kho lưu kế tiếp

en: %s: bad archive file name
vi: %s: tên tập tin kho lưu sai

en: Input file '%s' is not readable
vi: Tập tin nhập “%s” không thể đọc được

en: %s: failed to seek to archive member
vi: %s: gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc đến thành viên kho lưu.

en: '%s': No such file
vi: “%s”: không có tập tin như vậy

en: Could not locate '%s'.  System error message: %s
vi: Không thể định vị “%s”. Thông điệp lỗi hệ thống: %s

en: '%s' is not an ordinary file
vi: “%s” không phải là một tập tin thông thường

en: %s: Failed to read file's magic number
vi: %s: lỗi đọc số ma thuật của tập tin

en: Unknown OSABI: %s
vi: Không hiểu OSABI: %s

en: Unknown machine type: %s
vi: Không hiểu kiểu máy: %s

en: Unknown machine type: %d
vi: Không hiểu kiểu máy: %d

en: Unknown type: %s
vi: Không nhận ra kiểu: %s

en: Usage: %s <option(s)> elffile(s)
vi: Cách dùng: %s <các_tùy_chọn> các_tệp_tin_elf

en:  Update the ELF header of ELF files
vi:  Cập nhật phần đầu ELF của tập tin ELF

en:  The options are:
vi:  Tùy chọn:

en:   --input-mach <machine>      Set input machine type to <machine>
      --output-mach <machine>     Set output machine type to <machine>
      --input-type <type>         Set input file type to <type>
      --output-type <type>        Set output file type to <type>
      --input-osabi <osabi>       Set input OSABI to <osabi>
      --output-osabi <osabi>      Set output OSABI to <osabi>
      -h --help                   Display this information
      -v --version                Display the version number of %s
vi:   --input-mach <machine>      Đặt kiểu máy đầu vào là <machine>
      --output-mach <machine>     Đặt kiểu máy kết xuất là <machine>
      --input-type <type>         Đặt kiểu tập tin đầu vào thành <type>
      --output-type <type>        Đặt kiểu tập tin kết xuất thành <type>
      --input-osabi <osabi>       Đặt OSABI đầu vào thành <osabi>
      --output-osabi <osabi>      Đặt OSABI kết xuất thành <osabi>
      -h --help                   Hiển thị thông tin này
      -v --version                Hiển thị số phiên bản của %s

en:   [-g]         - 32 bit small archive
vi:   [-g]         • kho nhỏ 32-bit

en:   [-X32]       - ignores 64 bit objects
vi:   [-X32]       • bỏ qua các đối tượng kiểu 64 bit

en:   [-X64]       - ignores 32 bit objects
vi:   [-X64]       • bỏ qua các đối tượng kiểu 32 bit

en:   [-X32_64]    - accepts 32 and 64 bit objects
vi:   [-X32_64]    • chấp nhận các đối tượng kiểu cả hai 32 bit và 64 bit

en: unexpected end of debugging information
vi: gặp kết thúc bất thường trong thông tin gỡ lỗi

en: invalid number
vi: con số không hợp lệ

en: invalid string length
vi: chiều dài chuỗi không hợp lệ

en: expression stack overflow
vi: tràn đống biểu thức

en: unsupported IEEE expression operator
vi: toán tử biểu thức IEE không được hỗ trợ

en: unknown section
vi: không hiểu phần

en: expression stack underflow
vi: tràn ngược đống biểu thức

en: expression stack mismatch
vi: sai khớp đống biểu thức

en: unknown builtin type
vi: không hiểu kiểu builtin

en: BCD float type not supported
vi: Kiểu nổi BDC không được hỗ trợ

en: unexpected number
vi: con số bất thường

en: unexpected record type
vi: kiểu mục ghi bất thường

en: blocks left on stack at end
vi: có một số khối còn lại trên đống khi kết thúc

en: unknown BB type
vi: không hiểu kiểu BB

en: stack overflow
vi: tràn đống

en: stack underflow
vi: tràn ngược đống

en: illegal variable index
vi: chỉ mục biến không được phép

en: illegal type index
vi: chỉ mục kiểu không được phép

en: unknown TY code
vi: không hiểu mã TY

en: undefined variable in TY
vi: gặp biến chưa được định nghĩa trong TY

note: Pascal file name.  FIXME.
en: Pascal file name not supported
vi: Chưa hỗ trợ tên tập tin kiểu Pascal

en: unsupported qualifier
vi: bộ dè dặt chưa được hỗ trợ

en: undefined variable in ATN
vi: gặp biến chưa định nghĩa trong ATN

en: unknown ATN type
vi: không hiểu kiểu ATN

note: Reserved for FORTRAN common.
en: unsupported ATN11
vi: ATN11 không được hỗ trơ

note: We have no way to record this information.  FIXME.
en: unsupported ATN12
vi: ATN12 không được hỗ trơ

en: unexpected string in C++ misc
vi: gặp chuỗi không được hỗ trơ trong C++ lặt vặt

en: bad misc record
vi: mục ghi linh tinh sai

en: unrecognized C++ misc record
vi: không chấp nhận mục ghi C++ linh tinh

en: undefined C++ object
vi: đối tượng C++ chưa được định nghĩa

en: unrecognized C++ object spec
vi: chưa chấp nhận đặc tả đối tượng C++

en: unsupported C++ object type
vi: kiểu đối tượng C++ chưa được hỗ trợ

en: C++ base class not defined
vi: chưa định nghĩa hạng cơ bản C++

en: C++ object has no fields
vi: Đối tượng C++ không có trường

en: C++ base class not found in container
vi: Không tìm thấy hạng cơ bản C++ trong bộ chứa

en: C++ data member not found in container
vi: Không tìm thấy bộ phạn dữ liệu C++ trong bộ chứa

en: unknown C++ visibility
vi: không hiểu độ thấy rõ C++

en: bad C++ field bit pos or size
vi: vị trí bit hay kích cỡ trường C++ sai

en: bad type for C++ method function
vi: kiểu sai cho hàm phương pháp C++

en: no type information for C++ method function
vi: không có thông tin kiểu cho hàm phương pháp C++

en: C++ static virtual method
vi: phương pháp ảo tĩnh C++

en: unrecognized C++ object overhead spec
vi: chưa chấp nhận đặc tả duy tu đối tượng C++

en: undefined C++ vtable
vi: chưa định nghĩa vtable C++

en: C++ default values not in a function
vi: Giá trị C++ mặc định không phải trong hàm

en: unrecognized C++ default type
vi: chưa chấp nhận kiểu C++ mặc định

en: reference parameter is not a pointer
vi: tham số tham chiếu không phải là con trỏ

en: unrecognized C++ reference type
vi: chưa chấp nhận kiểu tham chiếu C++

en: C++ reference not found
vi: Không tìm thấy tham chiếu C++

en: C++ reference is not pointer
vi: Tham chiếu C++ không phải là con trỏ

en: missing required ASN
vi: thiếu ASN cần thiết

en: missing required ATN65
vi: thiếu ATN65 cần thiết

en: bad ATN65 record
vi: mục ghi ATN65 sai

en: IEEE numeric overflow: 0x
vi: tràn thuộc số IEEE: 0x

en: IEEE string length overflow: %u
vi: tràn độ dài chuỗi IEEE: %u

en: IEEE unsupported integer type size %u
vi: Kích cỡ kiểu số nguyên không được hỗ trợ IEEE %u

en: IEEE unsupported float type size %u
vi: Kích cỡ kiểu nổi không được hỗ trợ IEEE %u

en: IEEE unsupported complex type size %u
vi: Kích cỡ kiểu phức tạp không được hỗ trợ IEEE %u

en: Duplicate symbol entered into keyword list.
vi: Ký hiệu trùng được nhập vào danh sách từ khoá.

en: input and output files must be different
vi: tập tin nhập và xuất phải là khác nhau

en: input file named both on command line and with INPUT
vi: tên tập tin được đặt tên cả hai trên dòng lệnh và bằng INPUT

en: no input file
vi: không có tập tin nhập vào

en: no name for output file
vi: không có tên cho tập tin kết xuất

en: warning: input and output formats are not compatible
vi: cảnh báo: định dạng nhập và xuất không tương thích với nhau

en: make .bss section
vi: tạo phần “.bss”

en: make .nlmsections section
vi: tạo phần “.nlmsections”

en: set .bss vma
vi: đặt vma .bss

en: set .data size
vi: đặt kích cỡ dữ liệu .data

en: warning: symbol %s imported but not in import list
vi: cảnh báo: ký hiệu %s được nhập mà không phải trong danh sách nhập

en: set start address
vi: đặt địa chỉ bắt đầu

en: warning: START procedure %s not defined
vi: cảnh báo: thủ tục START (bắt đầu) %s chưa được định nghĩa

en: warning: EXIT procedure %s not defined
vi: cảnh báo: thủ tục EXIT (thoát) %s chưa được định nghĩa

en: warning: CHECK procedure %s not defined
vi: cảnh báo: thủ tục CHECK (kiểm tra) %s chưa được định nghĩa

en: custom section
vi: phần riêng

en: help section
vi: phần trợ giúp

en: message section
vi: phần thông điệp

en: module section
vi: phần mô-đun

en: rpc section
vi: phần rpc

note: There is no place to record this information.
en: %s: warning: shared libraries can not have uninitialized data
vi: %s: cảnh báo: thư viện dùng chung không thể chứa dữ liệu chưa được sở khởi

en: shared section
vi: phần dùng chung

en: warning: No version number given
vi: cảnh báo: chưa đưa ra số thứ tự phiên bản

en: %s: read: %s
vi: %s: đọc: %s

en: warning: FULLMAP is not supported; try ld -M
vi: cảnh báo: chưa hỗ trợ FULLMAP; hãy thử “ld -M”

en: Usage: %s [option(s)] [in-file [out-file]]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] [tập_tin_nhập [tập_tin_xuất]]

en:  Convert an object file into a NetWare Loadable Module
vi:  Chuyển đổi tập tin đối tượng sang Mô-đun Nạp Được NetWare (NetWare Loadable Module)

en:  The options are:
      -I --input-target=<bfdname>   Set the input binary file format
      -O --output-target=<bfdname>  Set the output binary file format
      -T --header-file=<file>       Read <file> for NLM header information
      -l --linker=<linker>          Use <linker> for any linking
      -d --debug                    Display on stderr the linker command line
      @<file>                       Read options from <file>.
      -h --help                     Display this information
      -v --version                  Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      -I --input-target=<tên_bfd>   Đặt định dạng tập tin nhị phân nhập
          (_đích nhập_)
      -O --output-target=<tên_bfd>  Đặt định dạng tập tin nhị phân xuất
          (_đích xuất_)
      -T --header-file=<tập_tin>    Đọc tập tin này để  tìm thông tin phần đầu NLM
          (_tập tin phần đầu_)
      -l --linker=<bộ_liên_kết>     Dùng _bộ liên kết_ này khi liên kết
      -d --debug                    Hiển thị trên thiết bị lỗi chuẩn dòng lệnh của bộ liên kết
          (_gỡ lỗi_)
      @<file>                       Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h --help                     Hiển thị _trợ giúp_ này
      -v --version                  Hiển thị _phiên bản_ chương trình

en: support not compiled in for %s
vi: chưa biên dịch cách hỗ trợ %s

en: make section
vi: tạo phần

en: set section size
vi: đặt kích cỡ phần

en: set section alignment
vi: đặt canh lề phần

en: set section flags
vi: đặt các cờ phân

en: set .nlmsections size
vi: đặt kích cỡ “.nlmsections”

en: set .nlmsection contents
vi: đặt nội dung “.nlmsections”

en: stub section sizes
vi: kích cỡ phần stub

en: writing stub
vi: đang ghi stub

en: unresolved PC relative reloc against %s
vi: tái định vị liên quan đến PC chưa được phân giải dựa vào %s

en: overflow when adjusting relocation against %s
vi: tràn khi điều chỉnh việc tái định vị dựa vào %s

en: %s: execution of %s failed:
vi: %s: Gặp lỗi khi thực hiện %s:

en: Execution of %s failed
vi: Gặp lỗi khi thực hiện %s

en: Usage: %s [option(s)] [file(s)]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] [tập_tin...]

en:  List symbols in [file(s)] (a.out by default).
vi:  Liệt kê các ký hiệu trong những tập tin này (mặc định là <a.out>).

en:  The options are:
      -a, --debug-syms       Display debugger-only symbols
      -A, --print-file-name  Print name of the input file before every symbol
      -B                     Same as --format=bsd
      -C, --demangle[=STYLE] Decode low-level symbol names into user-level names
                              The STYLE, if specified, can be `auto' (the default),
                              `gnu', `lucid', `arm', `hp', `edg', `gnu-v3', `java'
                              or `gnat'
          --no-demangle      Do not demangle low-level symbol names
      -D, --dynamic          Display dynamic symbols instead of normal symbols
          --defined-only     Display only defined symbols
      -e                     (ignored)
      -f, --format=FORMAT    Use the output format FORMAT.  FORMAT can be `bsd',
                               `sysv' or `posix'.  The default is `bsd'
      -g, --extern-only      Display only external symbols
      -l, --line-numbers     Use debugging information to find a filename and
                               line number for each symbol
      -n, --numeric-sort     Sort symbols numerically by address
      -o                     Same as -A
      -p, --no-sort          Do not sort the symbols
      -P, --portability      Same as --format=posix
      -r, --reverse-sort     Reverse the sense of the sort
vi:  Tùy chọn:
      -a, --debug-syms       Hiển thị ký hiệu chỉ kiểu bộ gỡ lỗi
      -A, --print-file-name  In ra tên tập tin nhập vào trước mọi ký hiệu
      -B                     Giống với “--format=bsd”
      -C, --demangle[=KIỂU_DÁNG]
    	Giải mã các tên ký hiệu cấp thấp thành tên cấp người dùng (_tháo gỡ_)
           Kiểu dáng này, nếu được ghi rõ, có thể  là “auto” (tự động: mặc định)
    	”gnu”, “lucid”, “arm”, “hp”, “edg”, “gnu-v3”, “java” hay “gnat”.
          --no-demangle      Đừng tháo gỡ tên ký hiệu cấp thấp
      -D, --dynamic          Hiển thị ký hiệu động thay vào ký hiệu chuẩn
          --defined-only     Hiển thị chỉ ký hiệu được định nghĩa
      -e                     (bị bỏ qua)
      -f, --format=ĐỊNH_DẠNG Dùng định dạng kết xuất này, một của
                               ”bsd” (mặc định), “sysv” hay “posix”
      -g, --extern-only      Hiển thị chỉ ký hiệubên ngoài_
      -l, --line-numbers     Dùng thông tin gỡ lỗi để tìm tên tập tin
                                và số thứ tự dòng cho mỗi ký hiệu
      -n, --numeric-sort     Sắp xếp các ký hiệu một cách thuộc số theo địa chỉ
      -o                     Giống với “-A”
      -p, --no-sort          Đừng sắp xếp các ký hiệu
      -P, --portability      Giống với “--format=posix”
      -r, --reverse-sort     Sắp xếp ngược

en:       --plugin NAME      Load the specified plugin
vi:       --plugin TÊN      Nạp phần bổ sung chỉ ra

en:   -S, --print-size       Print size of defined symbols
      -s, --print-armap      Include index for symbols from archive members
          --size-sort        Sort symbols by size
          --special-syms     Include special symbols in the output
          --synthetic        Display synthetic symbols as well
      -t, --radix=RADIX      Use RADIX for printing symbol values
          --target=BFDNAME   Specify the target object format as BFDNAME
      -u, --undefined-only   Display only undefined symbols
      -X 32_64               (ignored)
      @FILE                  Read options from FILE
      -h, --help             Display this information
      -V, --version          Display this program's version number
vi:   -S, --print-size       In ra kích cỡ của ký hiệu đã định nghĩa
      -s, --print-armap      Bao gồm chỉ mục cho các ký hiệu từ mục của kho lưu
          --size-sort        Sắp xếp các ký hiệu theo kích cỡ
          --special-syms     Bao gồm các ký hiệu đặc biệt trong kết xuất
          --synthetic        Cũng hiển thị các ký hiệu tổng hợp
      -t, --radix=CƠ_SỐ      Dùng cơ số này để in ra giá trị các ký hiệu
          --target=BFDNAME   Chỉ ra định dạng đối tượng đích như BFDNAME
      -u, --undefined-only   Hiển thị chỉ những ký hiệu chưa định nghĩa
      -X 32_64               (bị lờ đi)
      @TẬP_TIN               Đọc các tùy từ tập tin này
      -h, --help             Hiển thị trợ giúp này
      -V, --version          Hiển thị số thứ tự phiên bản của chương trình này

en: %s: invalid radix
vi: %s: cơ sở không hợp lệ

en: %s: invalid output format
vi: %s: định dạng kết xuất không hợp lệ

en: <processor specific>: %d
vi: <đặc tả bộ xử lý>: %d

en: <OS specific>: %d
vi: <đặc tả hệ điều hành>: %d

en: <unknown>: %d
vi: <không hiểu>: %d

en: 
    Archive index:
vi: 
    Chỉ mục kho lưu:

en: 
    
    Undefined symbols from %s:
vi: 
    
    Ký hiệu chưa được định nghĩa từ %s:

en: 
    
    Symbols from %s:
vi: 
    
    Ký hiệu từ %s:

en: Name                  Value   Class        Type         Size     Line  Section
vi: Tên                  Giá trị   Hạng        Kiểu         Cỡ     Dòng  Phần

en: Name                  Value           Class        Type         Size             Line  Section
vi: Tên                   Giá trị         Lớp          Kiểu         Cỡ               Dòng  Phần

en: 
    
    Undefined symbols from %s[%s]:
vi: 
    
    Ký hiệu chưa được định nghĩa từ %s[%s]:

en: 
    
    Symbols from %s[%s]:
vi: 
    
    Ký hiệu từ %s[%s]:

en: Print width has not been initialized (%d)
vi: Chưa sở khởi chiều rộng in (%d)

en: Only -X 32_64 is supported
vi: Chỉ hỗ trợ “-X 32_64” thôi

en: Using the --size-sort and --undefined-only options together
vi: Đang dùng với nhau hai tùy chọn “--size-sort” và “--undefined-only”

en: will produce no output, since undefined symbols have no size.
vi: sẽ không xuất gì, vì ký hiệu chưa được định nghĩa thì không có kích cỡ.

en: data size %ld
vi: kích cỡ dữ liệu %ld

en: Usage: %s [option(s)] in-file [out-file]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] tập_tin_nhập [tập_tin_xuất]

en:  Copies a binary file, possibly transforming it in the process
vi:  Sao chép một tập tin nhị phân, cũng có thể chuyển dạng nó

en:   -I --input-target <bfdname>      Assume input file is in format <bfdname>
      -O --output-target <bfdname>     Create an output file in format <bfdname>
      -B --binary-architecture <arch>  Set output arch, when input is arch-less
      -F --target <bfdname>            Set both input and output format to <bfdname>
         --debugging                   Convert debugging information, if possible
      -p --preserve-dates              Copy modified/access timestamps to the output
      -j --only-section <name>         Only copy section <name> into the output
         --add-gnu-debuglink=<file>    Add section .gnu_debuglink linking to <file>
      -R --remove-section <name>       Remove section <name> from the output
      -S --strip-all                   Remove all symbol and relocation information
      -g --strip-debug                 Remove all debugging symbols & sections
         --strip-unneeded              Remove all symbols not needed by relocations
      -N --strip-symbol <name>         Do not copy symbol <name>
         --strip-unneeded-symbol <name>
                                       Do not copy symbol <name> unless needed by
                                         relocations
         --only-keep-debug             Strip everything but the debug information
         --extract-symbol              Remove section contents but keep symbols
      -K --keep-symbol <name>          Do not strip symbol <name>
         --keep-file-symbols           Do not strip file symbol(s)
         --localize-hidden             Turn all ELF hidden symbols into locals
      -L --localize-symbol <name>      Force symbol <name> to be marked as a local
         --globalize-symbol <name>     Force symbol <name> to be marked as a global
      -G --keep-global-symbol <name>   Localize all symbols except <name>
      -W --weaken-symbol <name>        Force symbol <name> to be marked as a weak
         --weaken                      Force all global symbols to be marked as weak
      -w --wildcard                    Permit wildcard in symbol comparison
      -x --discard-all                 Remove all non-global symbols
      -X --discard-locals              Remove any compiler-generated symbols
      -i --interleave [<number>]       Only copy N out of every <number> bytes
         --interleave-width <number>   Set N for --interleave
      -b --byte <num>                  Select byte <num> in every interleaved block
         --gap-fill <val>              Fill gaps between sections with <val>
         --pad-to <addr>               Pad the last section up to address <addr>
         --set-start <addr>            Set the start address to <addr>
        {--change-start|--adjust-start} <incr>
                                       Add <incr> to the start address
        {--change-addresses|--adjust-vma} <incr>
                                       Add <incr> to LMA, VMA and start addresses
        {--change-section-address|--adjust-section-vma} <name>{=|+|-}<val>
                                       Change LMA and VMA of section <name> by <val>
         --change-section-lma <name>{=|+|-}<val>
                                       Change the LMA of section <name> by <val>
         --change-section-vma <name>{=|+|-}<val>
                                       Change the VMA of section <name> by <val>
        {--[no-]change-warnings|--[no-]adjust-warnings}
                                       Warn if a named section does not exist
         --set-section-flags <name>=<flags>
                                       Set section <name>'s properties to <flags>
         --add-section <name>=<file>   Add section <name> found in <file> to output
         --rename-section <old>=<new>[,<flags>] Rename section <old> to <new>
         --long-section-names {enable|disable|keep}
                                       Handle long section names in Coff objects.
         --change-leading-char         Force output format's leading character style
         --remove-leading-char         Remove leading character from global symbols
         --reverse-bytes=<num>         Reverse <num> bytes at a time, in output sections with content
         --redefine-sym <old>=<new>    Redefine symbol name <old> to <new>
         --redefine-syms <file>        --redefine-sym for all symbol pairs 
                                         listed in <file>
         --srec-len <number>           Restrict the length of generated Srecords
         --srec-forceS3                Restrict the type of generated Srecords to S3
         --strip-symbols <file>        -N for all symbols listed in <file>
         --strip-unneeded-symbols <file>
                                       --strip-unneeded-symbol for all symbols listed
                                         in <file>
         --keep-symbols <file>         -K for all symbols listed in <file>
         --localize-symbols <file>     -L for all symbols listed in <file>
         --globalize-symbols <file>    --globalize-symbol for all in <file>
         --keep-global-symbols <file>  -G for all symbols listed in <file>
         --weaken-symbols <file>       -W for all symbols listed in <file>
         --alt-machine-code <index>    Use the target's <index>'th alternative machine
         --writable-text               Mark the output text as writable
         --readonly-text               Make the output text write protected
         --pure                        Mark the output file as demand paged
         --impure                      Mark the output file as impure
         --prefix-symbols <prefix>     Add <prefix> to start of every symbol name
         --prefix-sections <prefix>    Add <prefix> to start of every section name
         --prefix-alloc-sections <prefix>
                                       Add <prefix> to start of every allocatable
                                         section name
         --file-alignment <num>        Set PE file alignment to <num>
         --heap <reserve>[,<commit>]   Set PE reserve/commit heap to <reserve>/
                                       <commit>
         --image-base <address>        Set PE image base to <address>
         --section-alignment <num>     Set PE section alignment to <num>
         --stack <reserve>[,<commit>]  Set PE reserve/commit stack to <reserve>/
                                       <commit>
         --subsystem <name>[:<version>]
                                       Set PE subsystem to <name> [& <version>]
         --compress-debug-sections     Compress DWARF debug sections using zlib
         --decompress-debug-sections   Decompress DWARF debug sections using zlib
      -v --verbose                     List all object files modified
      @<file>                          Read options from <file>
      -V --version                     Display this program's version number
      -h --help                        Display this output
         --info                        List object formats & architectures supported
vi:   -I --input-target <tên_bfd>      Giả định tập tin nhập có định dạng <tên_bfd>
      -O --output-target <tên_bfd>     Tạo tập tin định dạng <tên_bfd>
      -B --binary-architecture <kiến_trúc>    Đặt kiến trúc cho tập tin xuất, khi đầu vào không có kiến trúc
      -F --target <tên_bfd>            Đặt định dạng cả nhập lẫn xuất đều thành <tên_bfd>
         --debugging                   Chuyển đổi thông tin gỡ lỗi, nếu có thể
      -p --preserve-dates              Sao chép nhãn thời gian truy cập/sửa đổi ra kết xuất
      -j --only-section <tên>          Chỉ sao chép <tên> phần ra kết xuất
         --add-gnu-debuglink=<tập_tin> Thêm liên kết phần “.gnu_debuglink” vào <tập_tin>
      -R --remove-section <tên>        Gỡ bỏ phần <tên> ra kết xuất
      -S --strip-all                   Gỡ bỏ mọi thông tin ký hiệu và tái định vị
      -g --strip-debug                 Gỡ bỏ mọi ký hiệu và phần kiểu gỡ lỗi
         --strip-unneeded              Gỡ bỏ mọi ký hiệu không cần thiết để tái định vị
      -N --strip-symbol <tên>          Đừng sao chép ký hiệu <tên>
         --strip-unneeded-symbol <tên>
                                       Đừng sao chép ký hiệu <tên> trừ những cái cần thiết để tái định vị
         --only-keep-debug             Tước hết, trừ thông tin gỡ lỗi
        --extract-symbol               Gỡ bỏ nội dung của phần, nhưng giữ các ký hiệu
      -K --keep-symbol <tên>           Không bỏ qua ký hiệu <tên>
        --keep-file-symbols            Không tước các ký hiệu tập tin
        --localize-hidden              Chuyển đổi mọi ký hiệu bị ẩn ELF sang cục bộ
      -L --localize-symbol <tên>       Buộc ký hiệu <tên> đánh dấu là cục bộ
         --globalize-symbol <tên>      Buộc ký hiệu <tên> đánh dấu là cục bộ
      -G --keep-global-symbol <tên>    Địa phương hóa mọi ký hiệu trừ <name>
      -W --weaken-symbol <tên>         Buộc ký hiệu <name> đánh dấu là yếu
           --weaken                    Buộc mọi ký hiệu toàn cục đánh dấu là yếu
      -w --wildcard                    Cho phép so sánh ký hiệu sử dụng wildcard
      -x --discard-all                 Gỡ bỏ mọi ký hiệu không toàn cục
      -X --discard-locals              Gỡ bỏ ký hiệu nào được tạo ra bởi bộ biên dịch
      -i --interleave [<số>]           Chỉ sao chép N của mỗi <số> byte
         --interleave-width <số>       Đặt N cho --interleave
      -b --byte <số>                   Chọn byte số thứ tự <số> trong mỗi khối tin đã chen vào
         --gap-fill <giá_trị>          Điền vào khe_ giữa hai phần bằng <giá_trị>
         --pad-to <địa_chỉ>            Đệm_ phần cuối cùng cho tới địa chỉ <địa_chỉ>
         --set-start <địa_chỉ>         Đặt địa chỉ bắt đầu thành <địa_chỉ>
        {--change-start|--adjust-start} <tăng>
                                       Thêm <tăng> vào địa chỉ bắt đầu
        {--change-addresses|--adjust-vma} <tang>
                                       Thêm <tăng> LMA và VMA vào địa chỉ bắt đầu
        {--change-section-address|--adjust-section-vma} <tên>{=|+|-}<giá_trị>
                                       Thay đổi LMA và VMA của phần <tên> bằng <giá_trị>
         --change-section-lma <tên>{=|+|-}<giá_trị>
                                       Thay đổi LMA của phần <tên> bằng <giá_trị>
         --change-section-vma <tên>{=|+|-}<giá_trị>
                                       Thay đổi VMA của phần <tên> bằng <giá_trị>
        {--[no-]change-warnings|--[no-]adjust-warnings}
                                       Cảnh báo nếu không có phần có tên
         --set-section-flags <tên>=<cờ ...>
                                       Đặt thuộc tính của phần <tên> thành <cờ ...>
         --add-section <tên>=<tập_tin> Thêm phần <tên> được tìm trong <tập_tin> vào kết  xuất
         --rename-section <cũ>=<mới>[,<cờ ...>]    Thay đổi phần <cũ> thành <mới>
         --long-section-names {enable|disable|keep}	(bật|tắt|giữ)
                                       Xử lý tên phần dài trong đối tượng Coff.
         --change-leading-char         Buộc kiểu dáng của ký tự đi trước của định dạng xuất
         --remove-leading-char         Gỡ bỏ ký tự đi trước từ các ký hiệu toàn cục
        --reverse-bytes=<số>           Đảo ngược <số> byte mỗi lần, trong phần kết xuất có nội dung
         --redefine-sym <cũ>=<mới>     Định nghĩa lại_ tên _ký hiệu_ <cũ> thành <mới>
         --redefine-syms <tập_tin>     Tùy chọn “--redefine-sym” cho mọi cặp ký hiệu
                                           được liệt kê trong <tập_tin>
         --srec-len <số>               Giới hạn _độ dài_ của các Srecords đã tạo ra
         --srec-forceS3                Giới hạn kiểu Srecords thành S3
         --strip-symbols <tập_tin>     “-N” cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --strip-unneeded-symbols <tập_tin>
                                       “--strip-unneeded-symbol” cho mọi ký hiệu
                                       được liệt kê trong <tập_tin>
         --keep-symbols <tập_tin>      “-K” cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --localize-symbols <tập_tin>  “-L” cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --globalize-symbols <file>    --globalize-symbol cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --keep-global-symbols <tập_tin> “-G” cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --weaken-symbols <tập_tin>    “-W” cho mọi ký hiệu được liệt kê trong <tập_tin>
         --alt-machine-code <chỉ-số>   Dùng máy xen kẽ thứ <chỉ-số> của đích
         --writable-text               Đánh dấu văn bản xuất có khả năng ghi
         --readonly-text               Làm cho văn bản xuất được bảo vệ chống ghi
         --pure
        Đánh dấu tập tin xuất sẽ đánh trang theo yêu cầu
         --impure                      Đánh dấu tập tin xuất _không tinh khiết_
         --prefix-symbols <tiền_tố>    Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên ký hiệu
         --prefix-sections <tiền_tố>   Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên phần
         --prefix-alloc-sections <tiền_tố>
                                       Thêm <tiền_tố> vào đầu của mọi tên phần có thể định vị
         --file-alignment <số>         Đặt cách sắp hàng tập tin PE thành số này
         --heap <reserve>[,<commit>]   Đặt miền nhớ giữ lại/gài vào PE thành <reserve>/
                                       <commit>
         --image-base <địa_chỉ>        Đặt cơ bản ảnh PE thành địa chỉ này
         --section-alignment <số>      Đặt cách sắp hàng phần PE thành số này
         --stack <reserve>[,<commit>]  Đặt đống giữ lại/gài vào PE thành <reserve>/
                                       <commit>
         --subsystem <tên>[:<phiên_bản>]
                                       Đặt hệ thống phụ PE thành <tên> [& <phiên_bản>]
         --compress-debug-sections     Nén chương gỡ lỗi DWARF sử dụng zlib
         --decompress-debug-sections   Giải nén chương gỡ lỗi DWARF sử dụng zlib
      -v --verbose                     Liệt kê mọi tập tin đối tượng đã được sửa đổi
      @<file>                          Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -V --version                     Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của chương trình này
      -h --help                        Hiển thị _trợ giúp_ này
         --info                        Liệt kê các định dạng và kiến trúc được hỗ trợ

en: Usage: %s <option(s)> in-file(s)
vi: Cách dùng: %s <các_tùy_chọn> các_tập_tin_nhập

en:  Removes symbols and sections from files
vi:  Gỡ bỏ ký hiệu và phần ra tập tin

en:   -I --input-target=<bfdname>      Assume input file is in format <bfdname>
      -O --output-target=<bfdname>     Create an output file in format <bfdname>
      -F --target=<bfdname>            Set both input and output format to <bfdname>
      -p --preserve-dates              Copy modified/access timestamps to the output
      -R --remove-section=<name>       Remove section <name> from the output
      -s --strip-all                   Remove all symbol and relocation information
      -g -S -d --strip-debug           Remove all debugging symbols & sections
         --strip-unneeded              Remove all symbols not needed by relocations
         --only-keep-debug             Strip everything but the debug information
      -N --strip-symbol=<name>         Do not copy symbol <name>
      -K --keep-symbol=<name>          Do not strip symbol <name>
         --keep-file-symbols           Do not strip file symbol(s)
      -w --wildcard                    Permit wildcard in symbol comparison
      -x --discard-all                 Remove all non-global symbols
      -X --discard-locals              Remove any compiler-generated symbols
      -v --verbose                     List all object files modified
      -V --version                     Display this program's version number
      -h --help                        Display this output
         --info                        List object formats & architectures supported
      -o <file>                        Place stripped output into <file>
vi:   -I --input-target=<tên_bfd>      Giả sử tập tin nhập có định dạng <tên_bfd>
    		(đích nhập)
      -O --output-target=<tên_bfd>     Tạo một tập tin xuất có định dạng <tên_bfd>
    		(đích xuất)
      -F --target=<tên_bfd>            Đặt định dạng cả nhập lẫn xuất đều thành <tên_bfd>
    		(đích)
      -p --preserve-dates              Sao chép các nhãn thời gian truy cập/đã sửa đổi vào kết xuất
    		(bảo tồn các ngày)
      -R --remove-section=<tên>        Gỡ bỏ phần <name> ra dữ liệu xuất
      -s --strip-all                   Gỡ bỏ mọi thông tin kiểu ký hiệu và tái định vị
    		(tước hết)
      -g -S -d --strip-debug           Gỡ bỏ mọi ký hiệu và phần kiểu gỡ lỗi
    		(tước gỡ lỗi)
         --strip-unneeded              Gỡ bỏ mọi ký hiệu không cần thiết khi tái định vị
    		(tước không cần thiết)
         --only-keep-debug             Tước hết, trừ thông tin gỡ lỗi
    		(chỉ giữ gỡ lỗi)
      -N --strip-symbol=<tên>          Đừng sao chép ký hiệu <tên>
    		(tước ký hiệu)
      -K --keep-symbol=<tên>           Sao chép chỉ ký hiệu <tên>
    		(giữ ký hiệu)
       --keep-file-symbols             Đừng tước các ký hiệu tập tin.
    		(_giữ các ký hiệu tập tin_)
      -w --wildcard                    Cho phép _ký tự đại diện_ trong chuỗi so sánh ký hiệu
      -x --discard-all                 Gỡ bỏ mọi ký hiệu không toàn cục
    		(hủy hết)
      -X --discard-locals              Gỡ bo ký hiệu nào do bộ biên dịch tạo ra
    		(hủy các điều cục bộ)
      -v --verbose                     Liệt kê mọi tập tin đối tượng đã sửa đổi
    		(chi tiết)
      -V --version                     Hiển thị số thứ tự _phiên bản_ của chương trình này
      -h --help                        Hiển thị _trợ giúp_ này
         --info                        Liệt kê các định dạng đối tượng và kiến trúc được hỗ trợ
    		(thông tin)  -o <tập_tin>      Để kết _xuất_ đã tướng vào <tập_tin>
      @<file>                          Để dữ liệu xuất đã gỡ bỏ vào tập tin đó

en: unrecognized section flag `%s'
vi: không nhận ra cờ phần “%s”

en: supported flags: %s
vi: các cờ được hỗ trợ: %s

en: cannot open '%s': %s
vi: không thể mở “%s”: %s

en: %s: fread failed
vi: %s: fread bị lỗi

en: %s:%d: Ignoring rubbish found on this line
vi: %s:%d: Đang bỏ qua rác được gặp trên dòng này

en: not stripping symbol `%s' because it is named in a relocation
vi: sẽ không gỡ bỏ ký hiệu “%s” vì tên của nó được đặt trong việc tái định vị

en: %s: Multiple redefinition of symbol "%s"
vi: %s: Ký hiệu “%s” đã được định nghĩa lại nhiều lần

en: %s: Symbol "%s" is target of more than one redefinition
vi: %s: Ký hiệu “%s” là đích của nhiều lời định nghĩa lại

en: couldn't open symbol redefinition file %s (error: %s)
vi: không thể mở tập tin định nghĩa lại ký hiệu %s (lỗi: %s)

en: %s:%d: garbage found at end of line
vi: %s:%d: gặp rác tại kết thúc dòng

en: %s:%d: missing new symbol name
vi: %s:%d: thiếu tên ký hiệu mới

en: %s:%d: premature end of file
vi: %s:%d: gặp kết thúc tập tin quá sớm

en: stat returns negative size for `%s'
vi: việc stat (lấy trạng thái) trả lại kích cỡ âm cho “%s”

en: copy from `%s' [unknown] to `%s' [unknown]
vi: chép từ “%s” [không hiểu] sang “%s” [không hiểu]

en: Unable to change endianness of input file(s)
vi: Không thể thay đổi tình trạng cuối (endian) của (các) tập tin nhập vào

en: copy from `%s' [%s] to `%s' [%s]
vi: chép từ “%s” [%s] sang “%s” [%s]

en: Input file `%s' ignores binary architecture parameter.
vi: Tập tin đầu vào “%s” bỏ qua tham số kiến trúc nhị phân.

en: Unable to recognise the format of the input file `%s'
vi: Không nhận ra định dạng của tập tin nhập “%s”

en: Output file cannot represent architecture `%s'
vi: Tập tin kết xuất không tương ứng với kiến trúc “%s”

en: warning: file alignment (0x%s) > section alignment (0x%s)
vi: cảnh báo: sự sắp hàng tập tin (0x%s) > sự sắp hàng phần (0x%s)

en: can't add section '%s'
vi: không thể thêm phần “%s”

en: can't create section `%s'
vi: không thể tạo phần “%s”

en: cannot create debug link section `%s'
vi: không thể tạo phần liên kết gỡ lỗi “%s”

en: Can't fill gap after section
vi: Không thể điền vào khe đằng sau phần

en: can't add padding
vi: không thể đệm thêm

en: cannot fill debug link section `%s'
vi: không thể điền vào phần liên kết gỡ lỗi “%s”

en: error copying private BFD data
vi: gặp lỗi khi sao chép dữ liệu BFD riêng

en: this target does not support %lu alternative machine codes
vi: đích này không hỗ trợ %lu mã máy xen kẽ

en: treating that number as an absolute e_machine value instead
vi: sẽ xử lý con số đó dạng giá trị e_machine tuyệt đối để thay thế

en: ignoring the alternative value
vi: sẽ bỏ qua giá trị xen kẽ

en: cannot create tempdir for archive copying (error: %s)
vi: không thể tạo thư mục tạm thời để sao chép kho lưu (lỗi: %s)

en: Unable to recognise the format of file
vi: Không nhân ra định dạng của tập tin

en: error: the input file '%s' is empty
vi: lỗi: tập tin nhập vào “%s” còn trống

en: Multiple renames of section %s
vi: Đã thay đổi nhiều lần tên phần %s

en: error in private header data
vi: gặp lỗi trong dữ liệu phần đầu riêng

en: failed to create output section
vi: lỗi tạo phần kết xuất

en: failed to set size
vi: lỗi đặt kích cỡ

en: failed to set vma
vi: lỗi đặt vma

en: failed to set alignment
vi: lỗi đặt cách chỉnh canh

en: failed to copy private data
vi: lỗi sao chép dữ liệu riêng

en: relocation count is negative
vi: số lượng tái định vị vẫn bị âm

note: User must pad the section up in order to do this.
en: cannot reverse bytes: length of section %s must be evenly divisible by %d
vi: không thể đảo ngược các byte: chiều dài của phần %s phải có thể chia hết cho %d

en: can't create debugging section
vi: không thể tạo phần gỡ lỗi

en: can't set debugging section contents
vi: không thể đặt nội dung của phần gỡ lỗi

en: don't know how to write debugging information for %s
vi: không biết cách ghi thông tin gỡ lỗi cho %s

en: could not create temporary file to hold stripped copy
vi: không thể tạo tập tin tạm thời để chứa bản sao bị tước

en: %s: bad version in PE subsystem
vi: %s: gặp phiên bản sai trong hệ thống phụ PE

en: unknown PE subsystem: %s
vi: không hiểu hệ thống phụ PE: %s

en: byte number must be non-negative
vi: số byte phải là khác âm

en: architecture %s unknown
vi: không hiểu kiến trúc %s

en: interleave must be positive
vi: khoảng chen vào phải là dương

en: interleave width must be positive
vi: độ rộng xen kẽ phải là dương

en: %s both copied and removed
vi: %s cả hai được sao chép và bị gỡ bỏ

en: bad format for %s
vi: định dạng sai cho %s

en: cannot open: %s: %s
vi: không thể mở: %s: %s

en: Warning: truncating gap-fill from 0x%s to 0x%x
vi: Cảnh báo: đang cắt xén khoảng điền-khe từ 0x%s đến 0x%x

en: unknown long section names option '%s'
vi: không hiểu tùy tên phần dài “%s”

en: unable to parse alternative machine code
vi: không thể phân tích cú pháp của mã máy xen kẽ

en: number of bytes to reverse must be positive and even
vi: số các byte cần đảo ngược phải là một số dương chẵn

en: Warning: ignoring previous --reverse-bytes value of %d
vi: Cảnh báo: sẽ bỏ qua giá trị “--reverse-bytes” trước %d

en: %s: invalid reserve value for --heap
vi: %s: sai đặt giá trị giữ lại cho “--heap”

en: %s: invalid commit value for --heap
vi: %s: sai đặt giá trị gài vào cho “--heap”

en: %s: invalid reserve value for --stack
vi: %s: sai đặt giá trị giữ lại cho “--stack”

en: %s: invalid commit value for --stack
vi: %s: sai đặt giá trị gài vào cho “--stack”

en: interleave start byte must be set with --byte
vi: byte bắt đầu khoảng chen vào phải được đặt với tùy --byte

en: byte number must be less than interleave
vi: số các byte phải ít hơn khoảng chen vào

en: interleave width must be less than or equal to interleave - byte`
vi: độ rộng chen vào phải nhỏ hơn hay bằng với số byte chen vào“

en: unknown input EFI target: %s
vi: không hiểu đích EFI đầu vào: %s

en: unknown output EFI target: %s
vi: không hiểu đích EFI kết xuất: %s

en: warning: could not locate '%s'.  System error message: %s
vi: cảnh báo: không thể định vị “%s”. Thông điệp lỗi hệ thống: %s

en: warning: could not create temporary file whilst copying '%s', (error: %s)
vi: cảnh báo: không thể tạo tập tin tạm thời trong khi sao chép “%s” (lỗi: %s)

en: %s %s%c0x%s never used
vi: %s %s%c0x%s chưa bao giờ dùng

en: Usage: %s <option(s)> <file(s)>
vi: Cách dùng: %s <tùy_chọn...> <tập_tin...>

en:  Display information from object <file(s)>.
vi:  Hiển thị thông tin từ các <tập_tin> đối tượng.

en:  At least one of the following switches must be given:
vi:  Phải đưa ra ít nhất một của những cái chuyển theo sau:

en:   -a, --archive-headers    Display archive header information
      -f, --file-headers       Display the contents of the overall file header
      -p, --private-headers    Display object format specific file header contents
      -P, --private=OPT,OPT... Display object format specific contents
      -h, --[section-]headers  Display the contents of the section headers
      -x, --all-headers        Display the contents of all headers
      -d, --disassemble        Display assembler contents of executable sections
      -D, --disassemble-all    Display assembler contents of all sections
      -S, --source             Intermix source code with disassembly
      -s, --full-contents      Display the full contents of all sections requested
      -g, --debugging          Display debug information in object file
      -e, --debugging-tags     Display debug information using ctags style
      -G, --stabs              Display (in raw form) any STABS info in the file
      -W[lLiaprmfFsoRt] or
      --dwarf[=rawline,=decodedline,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,
              =frames-interp,=str,=loc,=Ranges,=pubtypes,
              =gdb_index,=trace_info,=trace_abbrev,=trace_aranges]
                               Display DWARF info in the file
      -t, --syms               Display the contents of the symbol table(s)
      -T, --dynamic-syms       Display the contents of the dynamic symbol table
      -r, --reloc              Display the relocation entries in the file
      -R, --dynamic-reloc      Display the dynamic relocation entries in the file
      @<file>                  Read options from <file>
      -v, --version            Display this program's version number
      -i, --info               List object formats and architectures supported
      -H, --help               Display this information
vi:   -a, --archive-headers    Hiển thị thông tin về các phần đầu kho
      -f, --file-headers       Hiển thị nội dung của toàn bộ “phần đầu tập tin”
      -p, --private-headers    Hiển thị nội dung của phần đầu tập tin
                                đặc trưng cho đối tượng
      -P, --private=OPT,OPT... Hiển thị nội dung đặc trưng định dạng đối tượng
      -h, --[section-]headers  Hiển thị nội dung của “các phần đầu của phần”
      -x, --all-headers        Hiển thị nội dung của “mọi phần đầu”
      -d, --disassemble        Hiển thị nội dung của mã của các phần
                                  có khả năng thực hiện (dịch ngược)
      -D, --disassemble-all    Hiển thị nội dung mã được dịch ngược của mọi phần
                                   (tạm dịch: dịch ngược hết)
      -S, --source             Trộn lẫn mã “nguồn” với việc dịch ngược
      -s, --full-contents      Hiển thị “nội dung đầy đủ” của mọi phần đã yêu cầu
      -g, --debugging          Hiển thị thông tin “gỡ lỗi” trong tập tin đối tượng
      -e, --debugging-tags     Hiển thị thông tin gỡ lỗi, dùng kiểu dáng ctags
                                 (tạm dịch: các thẻ gỡ lỗi)
      -G, --stabs              Hiển thị (dạng thô) thông tin STABS nào trong thông tin
      -W[lLiaprmfFsoRt] hoặc
      --dwarf[=rawline,=decodedline,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,
              =frames-interp,=str,=loc,=Ranges,=pubtypes,
              =gdb_index,=trace_info,=trace_abbrev,=trace_aranges]
                               Hiển thị thông tin DWARF trong tập tin
      -t, --syms               Hiển thị nội dung của các bảng ký hiệu
    		(các ký hiệu [viết tắt])
      -T, --dynamic-syms       Hiển thị nội dung của bảng ký hiệu động
    		(các ký hiệu động [viết tắt])
      -r, --reloc              Hiển thị các mục nhập tái định vị trong tập tin
    		(tái định vị [viết tắt])
      -R, --dynamic-reloc      Hiển thị các mục nhập tái định vị động trong tập tin
    		(tái định vị động [viết tắt])
      @<file>                  Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -v, --version            Hiển thị số thự tự “phiên bản” của chương trình này
      -i, --info               Liệt kê các định dạng đối tượng và kiến trúc được hỗ trợ
    		(thông tin [viết tắt])
      -H, --help               Hiển thị “trợ giúp” này

en: 
     The following switches are optional:
vi: 
     Những cái chuyển theo đây vẫn tùy chọn:

en:   -b, --target=BFDNAME           Specify the target object format as BFDNAME
      -m, --architecture=MACHINE     Specify the target architecture as MACHINE
      -j, --section=NAME             Only display information for section NAME
      -M, --disassembler-options=OPT Pass text OPT on to the disassembler
      -EB --endian=big               Assume big endian format when disassembling
      -EL --endian=little            Assume little endian format when disassembling
          --file-start-context       Include context from start of file (with -S)
      -I, --include=DIR              Add DIR to search list for source files
      -l, --line-numbers             Include line numbers and filenames in output
      -F, --file-offsets             Include file offsets when displaying information
      -C, --demangle[=STYLE]         Decode mangled/processed symbol names
                                      The STYLE, if specified, can be `auto', `gnu',
                                      `lucid', `arm', `hp', `edg', `gnu-v3', `java'
                                      or `gnat'
      -w, --wide                     Format output for more than 80 columns
      -z, --disassemble-zeroes       Do not skip blocks of zeroes when disassembling
          --start-address=ADDR       Only process data whose address is >= ADDR
          --stop-address=ADDR        Only process data whose address is <= ADDR
          --prefix-addresses         Print complete address alongside disassembly
          --[no-]show-raw-insn       Display hex alongside symbolic disassembly
          --insn-width=WIDTH         Display WIDTH bytes on a single line for -d
          --adjust-vma=OFFSET        Add OFFSET to all displayed section addresses
          --special-syms             Include special symbols in symbol dumps
          --prefix=PREFIX            Add PREFIX to absolute paths for -S
          --prefix-strip=LEVEL       Strip initial directory names for -S
vi:   -b, --target=TÊN_BFD           Chỉ định định dạng đối tượng đích là TÊN_BFD
      -m, --architecture=MÁY         Ghi rõ kiến trúc đích là MÁY
      -j, --section=TÊN              Hiển thị thông tin chỉ cho phần TÊN
      -M, --disassembler-options=TÙY_CHỌN
                                     Chuyển TÙY_CHỌN qua cho bộ dịch ngược disassembler
      -EB --endian=big
                      Coi định dạng byte lớn trước (big-endian) khi dịch ngược disassembler
      -EL --endian=little
                      Coi định dạng byte nhỏ trước (little-endian) khi dịch ngược disassembler
          --file-start-context       Bao gồm ngữ cảnh từ đầu tập tin (bằng “-S”)
      -I, --include=THƯ_MỤC          Thêm THƯ_MỤC vào danh sách tìm kiếm tập tin nguồn
      -l, --line-numbers             Gồm các _số thứ tự dòng_ và tên tập tin trong kết xuất
      -F, --file-offsets             Bao gồm các hiệu số tập tin khi hiển thị thông tin
      -C, --demangle[=KIỂU_DÁNG]     Giải mã các tên ký hiệu đã rối/xử lý
                                      KIỂU_DÁNG, nếu đã ghi rõ, có thể là:
                                        • auto		tự động
                                        • gnu
                                        • lucid		rõ ràng
                                        • arm
                                        • hp
                                        • edg
                                        • gnu-v3
                                        • java
                                        • gnat
      -w, --wide                     Định dạng dữ liệu xuất chiếm hơn 80 cột
      -z, --disassemble-zeroes       Đừng nhảy qua khối  ố không khi rã
          --start-address=ĐỊA_CHỈ    Xử lý chỉ dữ liệu có địa chỉ ≥ ĐỊA_CHỈ
          --stop-address=ĐỊA_CHỈ     Xử lý chỉ dữ liệu có địa chỉ ≤ ĐỊA_CHỈ
          --prefix-addresses         In ra địa chỉ hoàn toàn địa chỉ khi dịch ngược
          --[no-]show-raw-insn       Hiển thị thập lục phân ở bên việc dịch ngược kiểu ký hiệu
          --insn-width=RỘNG          Hiển thị RỘNG byte trên một dòng đơn cho -d
          --adjust-vma=HIỆU_SỐ       Thêm HIỆU_SỐ vào mọi địa chỉ phần đã hiển thị
          --special-syms             Gồm _các ký hiệu đặc biệt_ trong việc đổ ký hiệu
          --prefix=TIỀN_TỐ           Thêm TIỀN_TỐ này vào đường dẫn tương đối cho “-S”
          --prefix-strip=CẤP         Tước tên thư mục đầu tiên cho “-S”

en:       --dwarf-depth=N        Do not display DIEs at depth N or greater
          --dwarf-start=N        Display DIEs starting with N, at the same depth
                                 or deeper
vi:       --dwarf-depth=N        Không hiển thị  DIEs ở độ sâu N hay lớn hơn
          --dwarf-start=N        Hiển thị DIEs bắt đầu từ N, ở cùng độ sâu
                                     haysâu hơn

en: 
    Options supported for -P/--private switch:
vi: 
    Các tùy hỗ trợ cho tùy chuyển -P/--private:

en: section '%s' mentioned in a -j option, but not found in any input file
vi: phần “%s” được đề cập đến trong tùy -j, nhưng lại không tìm thấy trong tập tin đầu vào

en: Sections:
vi: Phần:

en: Idx Name          Size      VMA       LMA       File off  Algn
vi: Idx Tên           Cỡ        VMA       LMA       Tập tin ra  Canh

en: Idx Name          Size      VMA               LMA               File off  Algn
vi: Idx Tên           Cỡ        VMA               LMA               Tập tin ra  Canh

en:   Flags
vi:   Cờ

en: %s: not a dynamic object
vi: %s: không phải là một đối tượng động

en:  (File Offset: 0x%lx)
vi:  (Bù tập tin: 0x%lx)

en: disassemble_fn returned length %d
vi: disassemble_fn trả về độ dài %d

en: 
    Disassembly of section %s:
vi: 
    Việc dịch ngược phần %s:

en: can't use supplied machine %s
vi: không thể sử dụng máy đã áp dụng %s

en: can't disassemble for architecture %s
vi: không thể địch ngược mã (disassemble) cho kiến trúc %s

en: 
    Can't get contents for section '%s'.
vi: 
    Không thể lấy nội dung cho phần “%s”.

en: No %s section present
vi: Không có phần %s ở

en: reading %s section of %s failed: %s
vi: đọc phần %s của %s gặp lỗi: %s

en: Contents of %s section:
vi: Nội dung của phần %s

en: architecture: %s,
vi: kiến trúc: %s,

en: flags 0x%08x:
vi: cờ 0x%08x:

en: 
    start address 0x
vi: 
    địa chỉ đầu 0x

en: option -P/--private not supported by this file
vi: tùy -P/--private không được hỗ trợ bởi tập tin này

en: target specific dump '%s' not supported
vi: đích đã chỉ định đổ đống “%s” không được hỗ trợ

en: Contents of section %s:
vi: Nội dung của phần %s:

en:   (Starting at file offset: 0x%lx)
vi:   (Bắt đầu ở khoảng bù tập tin: 0x%lx)

en: Reading section failed
vi: Đọc phần (section) gặp lỗi

en: no symbols
vi: không có ký hiệu

en: no information for symbol number %ld
vi: không có thông tin cho ký hiệu số %ld

en: could not determine the type of symbol number %ld
vi: không thể quyết định kiểu ký hiệu số %ld

en: 
    %s:     file format %s
vi: 
    %s:    định dạng tập tin %s

en: %s: printing debugging information failed
vi: %s: việc in ra thông tin gỡ lỗi bị lỗi

en: In archive %s:
vi: Trong kho lưu %s

en: error: the start address should be before the end address
vi: lỗi: địa chỉ đầu nên nằm trước địa chỉ cuối

en: error: the stop address should be after the start address
vi: lỗi: địa chỉ cuối nên nằm sau địa chỉ đầu

en: error: prefix strip must be non-negative
vi: lỗi: việc tước tiền tố phải khác âm

en: error: instruction width must be positive
vi: lỗi: chiều dài chỉ dẫn phải là dương

en: unrecognized -E option
vi: không nhận ra tùy chọn “-E”

en: unrecognized --endian type `%s'
vi: không nhận ra kiểu tình trạng cuối (endian) “%s”

en: For XCOFF files:
      header      Display the file header
      aout        Display the auxiliary header
      sections    Display the section headers
      syms        Display the symbols table
      relocs      Display the relocation entries
      lineno      Display the line number entries
      loader      Display loader section
      except      Display exception table
      typchk      Display type-check section
      traceback   Display traceback tags
      toc         Display toc symbols
vi: Cho các tập tin XCOFF:
      header      Hiển thị phần đầu tập tin
      aout        Hiển thị phần đầu auxiliary
      sections    Hiển thị phần chương
      syms        Hiển thị bảng ký hiệu
      relocs      Hiển thị mục tái định vị
      lineno      Hiển thị mục số dòng
      loader      Hiển thị chương tải
      except      Hiển thị bảng ngoại lệ
      typchk      Hiển thị chương kiểm-tra-kiểu
      traceback   Hiển thị thẻ traceback
      toc         Hiển thị mục lục (toc) ký hiệu

en:   nbr sections:  %d
vi:   các đoạn nbr:  %d

en:   time and date: 0x%08x  -
vi:   thời gian và ngày tháng: 0x%08x  -

en: not set
vi: chưa đặt

en:   nbr symbols:   %d
vi:   ký hiệu nbr:   %d

en:   flags:         0x%04x
vi:   các cờ:        0x%04x

en: Auxiliary header:
vi: Phần đầu bổ trợ:

en:   No aux header
vi:   Không phần đầu aux

en: warning: optionnal header size too large (> %d)
vi: cảnh báo: độ dài phần đầu tùy quá lớn  (> %d)

en: cannot read auxhdr
vi: không đọc được auxhdr

en: Section headers (at %u+%u=0x%08x to 0x%08x):
vi: Phần đầu đoạn (tại vị trí %u+%u=0x%08x đến 0x%08x):

en:   No section header
vi:  Không phần đầu đoạn

en: cannot read section header
vi: không thể đọc phần đầu của phần

en:             Flags: %08x
vi:             Các cờ: %08x

en: overflow - nreloc: %u, nlnno: %u
vi: tràn - nreloc: %u, nlnno: %u

en: cannot read section headers
vi: lỗi đọc các phần đầu của phần

en: cannot read strings table length
vi: không đọc được độ dài bảng các chuỗi

en: cannot read strings table
vi: không đọc được bảng các chuỗi

en: cannot read symbol table
vi: không đọc được bảng ký hiệu

en: cannot read symbol entry
vi: không thể đọc mục ký hiệu

en: cannot read symbol aux entry
vi: không thể đọc mục ký hiệu aux

en: Symbols table (strtable at 0x%08x)
vi: Bảng ký hiệu (strtable at 0x%08x)

en: :
      No symbols
vi: :
      Không có ký hiệu

en:  (no strings):
vi:  (không có chuỗi):

en:  (strings size: %08x):
vi:  (kích thước chuỗi: %08x):

note: Translators: 'sc' is for storage class, 'off' for offset.
en:   # sc         value    section  type aux name/off
vi:   # sc         giá-trị  phần     kiểu aux tên/off

en: offset: %08x
vi: khoảng bù (offset): %08x

en: Relocations for %s (%u)
vi: Xây dựng lại cho %s (%u)

en: cannot read relocations
vi: không đọc được thông tin xây dựng lại

en: cannot read relocation entry
vi: không thể đọc mục của thông tin xây dựng lại

en: Line numbers for %s (%u)
vi: Số của dòng cho %s (%u)

en: cannot read line numbers
vi: không thể đọc được số dòng

en: cannot read line number entry
vi: không thể đọc mục số của dòng

en: no .loader section in file
vi: không có phần .loader trong tập tin

en: section .loader is too short
vi: phần .loader quá ngắn

en: Loader header:
vi: Phần đầu bộ tải:

en:   version:           %u
vi:   phiên bản:           %u

en:  Unhandled version
vi:  Phiên bản không nắm được

en:   nbr symbols:       %u
vi:   ký hiệu nbr:       %u

note: Import string table length.
en:   import strtab len: %u
vi:   nhập vào độ dài strtab: %u

en:   nbr import files:  %u
vi:   các tập tin nhập nbr: %u

en:   import file off:   %u
vi:   tắt nhập khẩu tập tin: %u

en:   string table len:  %u
vi:   độ dài bảng chuỗi: %u

en:   string table off:  %u
vi:   tắt bảng chuỗi:    %u

en: Dynamic symbols:
vi: Các ký hiệu động:

en: (bad offset: %u)
vi: (khoảng bù (offset) sai: %u)

en: Dynamic relocs:
vi: relocs động:

en: Import files:
vi: Nhập các tập tin:

en: no .except section in file
vi: không có phần .except trong tập tin

en: Exception table:
vi: Bảng ngoại lệ:

en: no .typchk section in file
vi: không có phần .typchk trong tập tin

en: Type-check section:
vi: Phần kiểm-tra-kiểu:

en:  address beyond section size
vi:  địa chỉ vượt quá kích cỡ phần

en:  tags at %08x
vi:  các thẻ tại %08x

en:  number of CTL anchors: %u
vi:  số của các điểm neo CTL: %u

en:  Name (len: %u):
vi:  Tên (dài: %u):

en: [truncated]
vi: [bị cắt ngắn]

en:  (end of tags at %08x)
vi:  (cuối thẻ tại %08x)

en:  no tags found
vi: không tìm thấy thẻ nào

en:  Truncated .text section
vi: Phần “.text” (văn bản) bị cắt cụt

en: TOC:
vi: Mục Lục (TOC):

en: Nbr entries: %-8u Size: %08x (%u)
vi: Mục Nbr: %-8u Kích thước: %08x (%u)

en: cannot read header
vi: không thể đọc phần đầu

en: File header:
vi: Đầu tập tin:

en:   magic:         0x%04x (0%04o)
vi:   số mầu nhiệm:         0x%04x (0%04o)

en: (WRMAGIC: writable text segments)
vi: (WRMAGIC: đoạn nhớ có thể ghi chữ được)

en: (ROMAGIC: readonly sharablee text segments)
vi: (ROMAGIC: các đoan sharablee text chỉ cho đọc)

en: (TOCMAGIC: readonly text segments and TOC)
vi: (TOCMAGIC: đoạn chữ và MỤC-LỤC (TOC) chỉ cho đọc)

en: unknown magic
vi: không hiểu số mầu nhiệm

en:   Unhandled magic
vi:   Không nắm được số mầu nhiệm

en: invalid value specified for pragma code_page.
vi: giá trị không hợp lệ được chỉ định cho lệnh mã nguồn điều khiển trình biên dịch “code_page” (trang mã).

en: parse_coff_type: Bad type code 0x%x
vi: parse_coff_type: (phân tách kiểu coff) Mã kiểu sai 0x%x

en: bfd_coff_get_syment failed: %s
vi: “bfd_coff_get_syment” bị lỗi: %s

en: bfd_coff_get_auxent failed: %s
vi: “bfd_coff_get_auxent” bị lỗi: %s

en: %ld: .bf without preceding function
vi: %ld: “.bf” không có hàm đi trước

en: %ld: unexpected .ef
vi: %ld: “.ef” bất thường

en: %s: no recognized debugging information
vi: %s: không có thông tin gỡ lỗi đã nhận ra

en: Last stabs entries before error:
vi: Những mục stabs cuối cùng được nhập vào trước khi gặp lỗi:

en: <none>
vi: <không>

en: <no-name>
vi: <không-tên>

en: <corrupt>
vi: <hỏng>

en: Unable to seek to 0x%lx for %s
vi: Không thể di chuyển vị trí đọc đến 0x%lx cho %s

en: Out of memory allocating 0x%lx bytes for %s
vi: Không đủ bộ nhớ khi cấp phát 0x%lx byte cho %s

en: Unable to read in 0x%lx bytes of %s
vi: Không thể đọc vào 0x%lx byte của %s

en: Don't know about relocations on this machine architecture
vi: Không hiểu về việc tái định vị trên kiến trúc máy này

en: 32-bit relocation data
vi: Phân bổ động dữ liệu 32-bit

en: out of memory parsing relocs
vi: không đủ bộ nhớ khi phân tích cú pháp của các việc tái định vị

en: 64-bit relocation data
vi: Phân bổ động dữ liệu 64-bit

en:  Offset     Info    Type                Sym. Value  Symbol's Name + Addend
vi:  Bù         Thtin   Kiểu                Gtrị kýhiệu Tên ký hiệu   + gì thêm

en:  Offset     Info    Type            Sym.Value  Sym. Name + Addend
vi:  Bù         Th.tin  Kiểu            Gtrịkýhiệu Tên_ký_hiệu + gì thêm

en:  Offset     Info    Type                Sym. Value  Symbol's Name
vi:  Bù         Th.tin  Kiểu                Gtrị ký hiệu Tên ký hiệu

en:  Offset     Info    Type            Sym.Value  Sym. Name
vi:  Bù         Th.tin  Kiểu            Gtrị ký hiệu Tên ký hiệu

en:     Offset             Info             Type               Symbol's Value  Symbol's Name + Addend
vi:     Bù                 Th.tin           Kiểu               Giá trị ký hiệu Tên ký hiệu + Phần cộng

en:   Offset          Info           Type           Sym. Value    Sym. Name + Addend
vi:   Bù              Ttin           Kiểu           Gtrị ký hiệu  Tên ký hiệu + Phần cộng

en:     Offset             Info             Type               Symbol's Value  Symbol's Name
vi:     Bù                 Ttin             Kiểu               Giá trị ký hiệu Tên ký hiệu

en:   Offset          Info           Type           Sym. Value    Sym. Name
vi:   Bù              Ttin           Kiểu           Gtrị ký hiệu  Tên ký hiệu

en: unrecognized: %-7lx
vi: không nhận ra: %-7lx

en: <unknown addend: %lx>
vi: <không hiểu phần cộng: %lx>

en:  bad symbol index: %08lx
vi:  chỉ mục ký hiệu sai: %08lx

en: <string table index: %3ld>
vi: <chỉ mục bảng chuỗi: %3ld>

en: <corrupt string table index: %3ld>
vi: <chỉ mục bảng chuỗi bị hỏng: %3ld>

en: Processor Specific: %lx
vi: Đặc tả bộ xử lý: %lx

en: Operating System specific: %lx
vi: Đặc tả Hệ điều hành: %lx

en: <unknown>: %lx
vi: <không hiểu>: %lx

en: NONE (None)
vi: NONE (Không có)

en: REL (Relocatable file)
vi: REL (Tập tin có thể tái định vị)

en: EXEC (Executable file)
vi: EXEC (Tập tin có thể thực hiện)

en: DYN (Shared object file)
vi: DYN (Tập tin đối tượng dùng chung)

en: CORE (Core file)
vi: CORE (Tập tin lõi)

en: Processor Specific: (%x)
vi: Đặc tả bộ xử lý: (%x)

en: OS Specific: (%x)
vi: Đặc tả HĐH: (%x)

en: <unknown>: %x
vi: <không hiểu>: %x

en: None
vi: Không có

en: <unknown>: 0x%x
vi: <không hiểu>: 0x%x

en: , <unknown>
vi: , <không hiểu>

en: unknown
vi: không hiểu

en: unknown mac
vi: không hiểu mac

en: , relocatable
vi: , relocatable (có thể tái định vị được)

en: , relocatable-lib
vi: , thư viện relocatable-lib  (có thể tái định vị được)

en: , unknown v850 architecture variant
vi: , không hiểu biến thể kiến trúc v850

en: , unknown CPU
vi: , không hiểu kiến trúc CPU

en: , unknown ABI
vi: , không hiểu ABI

en: , unknown ISA
vi: , không hiểu ISA

en: Standalone App
vi: Ứng dụng Độc lập

en: <unknown: %x>
vi: <không hiểu: %x>

note: This message is probably going to be displayed in a 15 character wide field, so put the hex value first.
en: %08x: <unknown>
vi: %08x: <không hiểu>

en: Usage: readelf <option(s)> elf-file(s)
vi: Cách dùng: readelf <tùy_chọn...> tập_tin_elf...

en:  Display information about the contents of ELF format files
vi:  Hiển thị thông tin về nội dung của tập tin định dạng ELF

en:  Options are:
      -a --all               Equivalent to: -h -l -S -s -r -d -V -A -I
      -h --file-header       Display the ELF file header
      -l --program-headers   Display the program headers
         --segments          An alias for --program-headers
      -S --section-headers   Display the sections' header
         --sections          An alias for --section-headers
      -g --section-groups    Display the section groups
      -t --section-details   Display the section details
      -e --headers           Equivalent to: -h -l -S
      -s --syms              Display the symbol table
         --symbols           An alias for --syms
      --dyn-syms             Display the dynamic symbol table
      -n --notes             Display the core notes (if present)
      -r --relocs            Display the relocations (if present)
      -u --unwind            Display the unwind info (if present)
      -d --dynamic           Display the dynamic section (if present)
      -V --version-info      Display the version sections (if present)
      -A --arch-specific     Display architecture specific information (if any).
      -c --archive-index     Display the symbol/file index in an archive
      -D --use-dynamic       Use the dynamic section info when displaying symbols
      -x --hex-dump=<number|name>
                             Dump the contents of section <number|name> as bytes
      -p --string-dump=<number|name>
                             Dump the contents of section <number|name> as strings
      -R --relocated-dump=<number|name>
                             Dump the contents of section <number|name> as relocated bytes
      -w[lLiaprmfFsoRt] or
      --debug-dump[=rawline,=decodedline,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,
                   =frames-interp,=str,=loc,=Ranges,=pubtypes,
                   =gdb_index,=trace_info,=trace_abbrev,=trace_aranges]
                             Display the contents of DWARF2 debug sections
vi:  Tùy chọn:
      -a --all               Tương đương với: -h -l -S -s -r -d -V -A -I
      -h --file-header       Hiển thị đầu tập tin ELF
      -l --program-headers   Hiển thị phần đầu chương trình
         --segments          Bí danh cho “--program-headers”
      -S --section-headers   Hiển thị đầu của các phần
         --sections          Bí danh “--section-headers”
      -g --section-groups    Hiển thị các nhóm phần
      -t --section-details   Hiển thị chi tiết về phần
      -e --headers           Tương đương với: -h -l -S
      -s --syms              Hiển thị bảng ký hiệu
          --symbols          Bí danh cho “--syms”
      --dyn-syms             Hiển thị bảng ký hiệu năng động
      -n --notes             Hiển thị các ghi chú lõi (nếu có)
      -r --relocs            Hiển thị các việc tái định vị (nếu có)
      -u --unwind            Hiển thị thông tin tháo ra (nếu có)
      -d --dynamic           Hiển thị phần động (nếu có)
      -V --version-info      Hiển thị các phần phiên bản (nếu có)
      -A --arch-specific     Hiển thị thông tin đặc trưng cho kiến trúc (nếu có)
      -c --archive-index     Hiển thị chỉ mục ký hiệu/tập tin trong một kho
      -D --use-dynamic       Dùng thông tin phần động khi hiển thị ký hiệu
      -x --hex-dump=<số|tên>
                             Đổ nội dung của phần <số|tên> (dạng byte)
      -p --string-dump=<số|tên>
                             Đổ nội dung của phần <số|tên> (dạng chuỗi)
     -R --relocated-dump=<số|tên>
                             Đổ nội dung của phần <số|tên> (dạng byte đã tái định vị)
      -w[lLiaprmfFsoRt] hay
        --debug-dump[=rawline,=decodedline,=info,=abbrev,=pubnames,=aranges,=macro,=frames,
                   =frames-interp,=str,=loc,=Ranges,=pubtypes,
                   =gdb_index,=trace_info,=trace_abbrev,=trace_aranges]
                             Hiển thị nội dung của chương gỡ lỗi DWARF2
     • rawline		dòng thô
     • decodeline		giải mã dòng
     • info			thông tin
     • abbrev			viết tắt
     • pubnames		xuất các tên
     • aranges		a các phạm vi
     • macro			vĩ lệnh
     • frames			các khung
     • str			chuỗi
     • loc			định vị
     • Ranges		các phạm vi

en:   --dwarf-depth=N        Do not display DIEs at depth N or greater
      --dwarf-start=N        Display DIEs starting with N, at the same depth
                             or deeper
vi:   --dwarf-depth=N        Không hiển thị  DIEs ở độ sâu N hay lớn hơn
      --dwarf-start=N        Hiển thị DIEs bắt đầu từ N, ở cùng độ sâu hay
                             sâu hơn

en:   -i --instruction-dump=<number|name>
                             Disassemble the contents of section <number|name>
vi:   -i --instruction-dump=<số|tên>
                             Tháo ra nội dung của phần <số|tên>

en:   -I --histogram         Display histogram of bucket list lengths
      -W --wide              Allow output width to exceed 80 characters
      @<file>                Read options from <file>
      -H --help              Display this information
      -v --version           Display the version number of readelf
vi:   -I --histogram         Hiển thị biểu đồ tần xuất của các độ dài danh sách xô
      -W --wide              Cho phép chiều rộng kết xuất vượt qua 80 ký tự
      @<file>                Đọc các tùy chọn từ tập tin này
      -H --help              Hiển thị trợ giúp này
      -v --version           Hiển thị số thứ tự phiên bản của readelf

en: Out of memory allocating dump request table.
vi: Không đủ bộ nhớ khi cấp phát bảng yêu cầu đổ.

en: Invalid option '-%c'
vi: Tùy chọn không hợp lệ “-%c”

en: Nothing to do.
vi: Không có gì cần làm.

en: none
vi: không có

en: 2's complement, little endian
vi: phần bù của 2, byte nhỏ trước

en: 2's complement, big endian
vi: phần bù của 2, byte lớn trước

en: Not an ELF file - it has the wrong magic bytes at the start
vi: Không phải là tập tin ELF — có những byte ma thuật không đúng tại đầu nó.

en: ELF Header:
vi: Dòng đầu ELF:

en:   Magic:
vi:   Ma thuật:

en:   Class:                             %s
vi:   Lớp:                               %s

en:   Data:                              %s
vi:   Dữ liệu:                           %s

en:   Version:                           %d %s
vi:   Phiên bản:                         %d %s

en: <unknown: %lx>
vi: <không hiểu: %lx>

en:   ABI Version:                       %d
vi:   Phiên bản ABI:                     %d

en:   Type:                              %s
vi:   Kiểu:                              %s

en:   Machine:                           %s
vi:   Máy:                               %s

en:   Version:                           0x%lx
vi:   Phiên bản:                         0x%lx

en:   Entry point address:
vi:   Địa chỉ điểm vào:

en: 
      Start of program headers:
vi: 
      Đầu các dòng đầu chương trình:

en:  (bytes into file)
      Start of section headers:
vi:  (byte vào tập tin)
      Đầu các dòng đầu phần:

en:  (bytes into file)
vi:  (byte vào tập tin)

en:   Flags:                             0x%lx%s
vi:   Cờ:                                0x%lx%s

en:   Size of this header:               %ld (bytes)
vi:   Kích cỡ phần này:                  %ld (byte)

en:   Size of program headers:           %ld (bytes)
vi:   Cỡ các dòng đầu chương trình:      %ld (byte)

en:   Number of program headers:         %ld
vi:   Số các dòng đầu phần chương trình: %ld

en:   Size of section headers:           %ld (bytes)
vi:   Cỡ các dòng đầu phần:              %ld (byte)

en:   Number of section headers:         %ld
vi:   Số các dòng đầu phần:              %ld

en:   Section header string table index: %ld
vi:   Chỉ mục bảng chuỗi dòng đầu phần:  %ld

en:  <corrupt: out of range>
vi:  <hư hỏng: nằm ngoài phạm vi>

en: program headers
vi: các dòng đầu chương trình

en: possibly corrupt ELF header - it has a non-zero program header offset, but no program headers
vi: gần như chắc chắn là phần đầu ELF sai hỏngr - nó có khoảng bù phần đầu chương trình khác không, nhưng lại không có các phần đầu chương trình

en: 
    There are no program headers in this file.
vi: 
    Không có dòng đầu chương trình trong tập tin này.

en: 
    Elf file type is %s
vi: 
    Kiểu tập tin Elf là %s

en: Entry point
vi: Điểm vào

en: 
    There are %d program headers, starting at offset
vi: 
    Có %d dòng đầu chương trình, bắt đầu tại khoảng bù

en: 
    Program Headers:
vi: 
    Dòng đầu chương trình:

en:   Type           Offset   VirtAddr   PhysAddr   FileSiz MemSiz  Flg Align
vi:   Kiểu           Bù      Địa Chỉ Ảo  Địa Chỉ VL CỡTập   CỡNhớ   Cờ  Canh

en:   Type           Offset   VirtAddr           PhysAddr           FileSiz  MemSiz   Flg Align
vi:   Kiểu           Bù      Địa Chỉ Ảo          Địa Chỉ VL         CỡTập    CỡNhớ     Cờ Canh

en:   Type           Offset             VirtAddr           PhysAddr
vi:   Kiểu           Bù                 Địa Chỉ Ảo         Địa Chỉ Vật lý

en:                  FileSiz            MemSiz              Flags  Align
vi:                  CỡTập              CỡNhớ               Cờ     Canh

en: more than one dynamic segment
vi: hơn một phân đoạn động

en: no .dynamic section in the dynamic segment
vi: không có phần “.dynamic” (động) trong phân đoạn động

en: the .dynamic section is not contained within the dynamic segment
vi: phần “.dynamic” (động) không nằm bên trong phân đoạn động

en: the .dynamic section is not the first section in the dynamic segment.
vi: phần “.dynamic” (động) không phải là phần thứ nhất trong phân đoạn động.

en: Unable to find program interpreter name
vi: Không tìm thấy tên bộ giải dịch chương trình

en: Internal error: failed to create format string to display program interpreter
vi: Lỗi nội bộ: không tạo được chuỗi định dạng để hiển thị bộ giải thích chương trình

en: Unable to read program interpreter name
vi: Không thể đọc tên của bộ giải dịch chương trình

en: 
          [Requesting program interpreter: %s]
vi: 
          [Đang yêu cầu bộ giải dịch chương trình: %s]

en: 
     Section to Segment mapping:
vi: 
     Ánh xạ Phần đến Phân đoạn:

en:   Segment Sections...
vi:   Các phần phân đoạn...

en: Cannot interpret virtual addresses without program headers.
vi: Không thể giải dịch địa chỉ ảo khi không có dòng đầu chương trình.

en: Virtual address 0x%lx not located in any PT_LOAD segment.
vi: Địa chỉ ảo 0x%lx không được định vị trong phân đoạn kiểu “PT_LOAD”.

en: section headers
vi: dòng đầu phần

en: sh_entsize is zero
vi: sh_entsize là số không

en: Invalid sh_entsize
vi: sh_entsize không hợp lệ

en: symbols
vi: ký hiệu

en: symbol table section indicies
vi: các chỉ số của phần bảng ký hiệu

en: UNKNOWN (%*.*lx)
vi: KHÔNG HIỂU (%*.*lx)

en: possibly corrupt ELF file header - it has a non-zero section header offset, but no section headers
vi: gần như chắc chắn là phần đầu tập tin ELF sai hỏng - nó có khoảng bù phần đầu chương khác không, nhưng lại không có phần đầu chương

en: 
    There are no sections in this file.
vi: 
    Không có phần trong tập tin này.

en: There are %d section headers, starting at offset 0x%lx:
vi: Có %d dòng đầu phần, bắt đầu tại khoảng bù 0x%lx:

en: string table
vi: bảng chuỗi

en: Section %d has invalid sh_entsize %lx (expected %lx)
vi: Phần %d có kích cỡ sh_entsize không hợp lệ %lx (cần %lx)

en: File contains multiple dynamic symbol tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng ký hiệu động

en: File contains multiple dynamic string tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng chuỗi động

en: dynamic strings
vi: chuỗi động

en: File contains multiple symtab shndx tables
vi: Tập tin chứa nhiều bảng symtab shndx

en: 
    Section Headers:
vi: 
    Dòng đầu phần:

en: 
    Section Header:
vi: 
    Dòng đầu phần:

en:   [Nr] Name
vi:   [Nr] Tên

en:        Type            Addr     Off    Size   ES   Lk Inf Al
vi:        Kiểu            ĐChỉ     Bù     Cỡ     ES   Lk Tin Cl

en:   [Nr] Name              Type            Addr     Off    Size   ES Flg Lk Inf Al
vi:   [Nr] Tên               Kiểu            ĐChỉ     Bù     Cỡ     ES Cờ Lkết Ttin Canh

en:        Type            Address          Off    Size   ES   Lk Inf Al
vi:        Kiểu            Địa chỉ          Bù     Cỡ     ES   Lkết Ttin Canh

en:   [Nr] Name              Type            Address          Off    Size   ES Flg Lk Inf Al
vi:   [Nr] Tên               Kiểu            Địa chỉ          Bù     Cỡ     ES Cờ  Lkết Ttin Canh

en:        Type              Address          Offset            Link
vi:        Kiểu              Địa chỉ          Bù                Liên kết

en:        Size              EntSize          Info              Align
vi:        Cỡ                CỡEnt            Ttin              Canh

en:   [Nr] Name              Type             Address           Offset
vi:   [Nr] Tên               Kiểu             Địa chỉ           Bù

en:        Size              EntSize          Flags  Link  Info  Align
vi:        Cỡ                CỡEnt            Cờ   Liên kết Ttin Canh

en:        Flags
vi:        Cờ

en: section %u: sh_link value of %u is larger than the number of sections
vi: phần %u: giá trị sh_link của %u vẫn lớn hơn số các phần

en: Key to Flags:
      W (write), A (alloc), X (execute), M (merge), S (strings), l (large)
      I (info), L (link order), G (group), T (TLS), E (exclude), x (unknown)
      O (extra OS processing required) o (OS specific), p (processor specific)
vi: Các từ khoá Cờ:
    	W	ghi
     	A	định vị
    	X	thực hiện
    	M	trộn
    	S	các chuỗi
    	l	lớn
    	I	thông tin
    	L	thứ tự liên kết
    	G	nhóm
    	T (TLS)
    	E	loại trừ
    	x	không hiểu
    	O	cần thiết xử lý hệ điều hành thêm
    	o 	đặc tả hệ điều hành
    	s	đặc tả bộ xử lý

en: Key to Flags:
      W (write), A (alloc), X (execute), M (merge), S (strings)
      I (info), L (link order), G (group), T (TLS), E (exclude), x (unknown)
      O (extra OS processing required) o (OS specific), p (processor specific)
vi: Các từ khoá Cờ:
    	W	ghi
    	A	định vị
    	X	thực hiện
    	M	trộn
    	S	các chuỗi
    	I	thông tin
    	L	thứ tự liên kết
    	G	nhóm
    	T (TLS)
    	E	loại trừ
    	x	không hiểu
    	O	cần thiết xử lý hệ điều hành thêm
    	o 	đặc tả hệ điều hành
    	s	đặc tả bộ xử lý

en: [<unknown>: 0x%x]
vi: [<không hiểu>: 0x%x]

en: 
    There are no sections to group in this file.
vi: 
    Không có phần cho nhóm trong tập tin này.

en: Section headers are not available!
vi: Dòng đầu phần không sẵn sàng.

en: 
    There are no section groups in this file.
vi: 
    Không có nhóm phần trong tập tin này.

en: Bad sh_link in group section `%s'
vi: Có liên kết “sh_link” sai trong phần nhóm “%s”

en: Corrupt header in group section `%s'
vi: Phần đầu hỏng trong chương nhóm “%s”

en: Bad sh_info in group section `%s'
vi: Có thông tin “sh_info” sai trong phần nhóm “%s”

en: section data
vi: dữ liệu phần

en: 
    %sgroup section [%5u] `%s' [%s] contains %u sections:
vi: 
    %snhóm phần [%5u] “%s” [%s] chứa %u phần:

en:    [Index]    Name
vi:    [Chỉ mục]    Tên

en: section [%5u] in group section [%5u] > maximum section [%5u]
vi: phần [%5u] trong phần nhóm [%5u] > phần tối đa [%5u]

en: section [%5u] in group section [%5u] already in group section [%5u]
vi: phần [%5u] trong phần nhóm [%5u] đã có trong phần nhóm [%5u]

en: section 0 in group section [%5u]
vi: phần 0 trong phần nhóm [%5u]

en: dynamic section image fixups
vi: bộ sửa chữa ảnh chương động

en: 
    Image fixups for needed library #%d: %s - ident: %lx
vi: 
    Bộ sửa chữa ảnh là cần thiết cho thư viện #%d: %s - ident: %lx

en: Seg Offset           Type                             SymVec DataType
vi: Seg Offset           Kiểu                             SymVec KiểuDữLiệu

en: dynamic section image relocations
vi: tái định vị ảnh phần động

en: 
    Image relocs
vi: 
    Tái định vị ảnh

en: Seg Offset   Type                            Addend            Seg Sym Off
vi: Seg Offset   Kiểu                            SốCộng            Seg Sym Off

en: dynamic string section
vi: phần chuỗi động

en: 
    '%s' relocation section at offset 0x%lx contains %ld bytes:
vi: 
    phần tái định vị “%s” tại khoảng bù 0x%lx chứa %ld byte:

en: 
    There are no dynamic relocations in this file.
vi: 
    Không có việc tái định vị động trong tập tin này.

en: 
    Relocation section
vi: 
    Phần tái định vị

en:  at offset 0x%lx contains %lu entries:
vi:  tại khoảng bù 0x%lx chứa %lu mục nhập:

en: 
    There are no relocations in this file.
vi: 
    Không có việc tái định vị trong tập tin này.

en: 	Unknown version.
vi: 	Không hiểu phiên bản.

en: unwind table
vi: tri ra bảng

en: Skipping unexpected relocation type %s
vi: Đang bỏ qua kiểu tái định vị bất thường %s

en: 
    There are no unwind sections in this file.
vi: 
    Không có phần tri ra trong tập tin này.

en: 
    Could not find unwind info section for
vi: 
    Không thể tìm thấy phần thông tin tri ra cho

en: '%s'
vi: “%s”

en: unwind info
vi: thông tin tri ra

en: 
    Unwind section
vi: 
    Phần tri ra

en: unwind data
vi: dữ liệu unwind

en: Skipping unexpected relocation at offset 0x%lx
vi: đang bỏ qua tái định vị không như mong đợi trong phần bù 0x%lx

en: [Truncated opcode]
vi: [Opcode (mã thao tác) đã bị cắt cụt]

en: Refuse to unwind
vi: Từ chối tháo ra

en:      [Reserved]
vi:      [Chưa dùng]

en:      finish
vi:     hoàn tất

en: [Spare]
vi: [Dư thừa]

en:      [unsupported opcode]
vi:     [Opcode (mã thao tác) không hỗ trợ]

en: pop frame {
vi: khung pop {

en: [pad]
vi: [đệm]

en:   Personality routine:
vi:   Thủ tục cá nhân:

en:   [Truncated data]
vi:   [Dữ liệu đã cắt cụt]

en:   Compact model %d
vi:   Kiểu mẫu nén %d

en:   Restore stack from frame pointer
vi:   Phục hồi stack từ con trỏ khung

en:   Stack increment %d
vi:   Gia số Stack %d

en:   Registers restored:
vi:   Các thanh ghi đã được phục hồi lại:

en:   Return register: %s
vi:   Thanh ghi trả về: %s

en: Could not locate .ARM.extab section containing 0x%lx.
vi: Không thể xác định phần .ARM.extab đang chứa 0x%lx.

en: 
    Unwind table index '%s' at offset 0x%lx contains %lu entries:
vi: 
    Tháo chỉ số bảng “%s” tại khoảng bù 0x%lx chứa %lu các mục:

en: NONE
vi: KHÔNG

en: Interface Version: %s
vi: Phiên bản Giao diện: %s

en: <corrupt: %ld>
vi: <hư hỏng: %ld>

en: Time Stamp: %s
vi: Dấu vết thời gian: %s

en: dynamic section
vi: phần động

en: 
    There is no dynamic section in this file.
vi: 
    Không có phần động trong tập tin này.

en: Unable to seek to end of file!
vi: Không thể di chuyển vị trí đọc đến kết thúc của tập tin.

en: Unable to determine the number of symbols to load
vi: Không thể quyết định số ký hiệu cần tải

en: Unable to seek to end of file
vi: Không thể di chuyển vị trí đọc đến kết thúc tập tin

en: Unable to determine the length of the dynamic string table
vi: Không thể quyết định chiều dài của bảng chuỗi động

en: dynamic string table
vi: bảng chuỗi động

en: symbol information
vi: thông tin ký hiệu

en: 
    Dynamic section at offset 0x%lx contains %u entries:
vi: 
    Phần động tại khoảng bù 0x%lx chứa %u mục nhập:

en:   Tag        Type                         Name/Value
vi:   Thẻ        Kiểu                         Tên/Giá trị

en: Auxiliary library
vi: Thư viện phụ

en: Filter library
vi: Thư viện lọc

en: Configuration file
vi: Tập tin cấu hình

en: Dependency audit library
vi: Thư viện kiểm tra quan hệ phụ thuộc

en: Audit library
vi: Thư viện kiểm tra

en: Flags:
vi: Cờ:

en:  None
vi:  Không có

en: Shared library: [%s]
vi: Thư viện dùng chung: [%s]

en:  program interpreter
vi:  bộ giải dịch chương trình

en: Library soname: [%s]
vi: soname thư viện: [%s]

en: Library rpath: [%s]
vi: rpath thư viện: [%s]

en: Library runpath: [%s]
vi: runpath thư viện: [%s]

en: Not needed object: [%s]
vi: Đối tượng không cần thiết: [%s]

en: | <unknown>
vi: | <không hiểu>

en: 
    Version definition section '%s' contains %u entries:
vi: 
    Phần định nghĩa phiên bản “%s” chứa %u mục nhập:

en:   Addr: 0x
vi:   ĐChỉ: 0x

en:   Offset: %#08lx  Link: %u (%s)
vi:      Bù: %#08lx  Lkết: %u (%s)

en: version definition section
vi: phần định nghĩa phiên bản

en:   %#06x: Rev: %d  Flags: %s
vi:   %#06x: Bản: %d     Cờ: %s

en:   Index: %d  Cnt: %d
vi:   Chỉ mục: %d  Đếm: %d

en: Name: %s
vi: Tên: %s

en: Name index: %ld
vi: Chỉ mục tên: %ld

en:   %#06x: Parent %d: %s
vi:   %#06x: Mẹ %d: %s

en:   %#06x: Parent %d, name index: %ld
vi:   %#06x: Mẹ %d, chỉ mục tên: %ld

en:   Version def aux past end of section
vi:   Xác định phiên bản phụ qua kết thúc phần

en:   Version definition past end of section
vi:   Xác định phiên bản qua kết thúc phần

en: 
    Version needs section '%s' contains %u entries:
vi: 
    Phần phiên bản cần thiết “%s” chứa %u mục nhập:

en:  Addr: 0x
vi:  ĐChỉ: 0x

en: Version Needs section
vi: Phần xác định phiên bản

en:   %#06x: Version: %d
vi:   %#06x: PhBản: %d

en:   File: %s
vi:   Tập tin: %s

en:   File: %lx
vi:   Tập tin: %lx

en:   Cnt: %d
vi:   Đếm: %d

en:   %#06x:   Name: %s
vi:   %#06x:   Tên: %s

en:   %#06x:   Name index: %lx
vi:   %#06x:   Chỉ mục tên: %lx

en:   Flags: %s  Version: %d
vi:   Cờ: %s  Phiên bản: %d

en: Missing Version Needs auxillary information
vi: Thiếu thông tin phụ cần thiết cho phiên bản

en: Missing Version Needs information
vi: Thiếu thông tin cần thiết cho phiên bản

en: version string table
vi: bảng chuỗi phiên bản

en: 
    Version symbols section '%s' contains %d entries:
vi: 
    Phần ký hiệu phiên bản “%s” chứa %d mục nhập:

en:  Addr:
vi:  ĐChỉ:

en: version symbol data
vi: dữ liệu ký hiệu phiên bản

en:    0 (*local*)
vi:    0 (*cục bộ*)

en:    1 (*global*)
vi:    1 (*toàn cục*)

en: invalid index into symbol array
vi: chỉ số không hợp lệ trong mảng ký kiệu

en: version need
vi: phiên bản cần

en: version need aux (2)
vi: phiên bản cần phụ (2)

en: *invalid*
vi: *không hợp lệ*

en: version def
vi: đặt phiên bản

en: version def aux
vi: đặt phiên bản phụ

en: 
    No version information found in this file.
vi: 
    Không tìm thấy thông tin phiên bản trong tập tin này.

en: <other>: %x
vi: <khác>: %x

en: Unable to read in dynamic data
vi: Không thể đọc vào dữ liệu động

en:  <corrupt: %14ld>
vi: <hư hỏng: %14ld>

en: Unable to seek to start of dynamic information
vi: Không thể di chuyển vị trí đọc đến đầu của thông tin động

en: Failed to read in number of buckets
vi: Lỗi đọc vào số các xô

en: Failed to read in number of chains
vi: Lỗi đọc vào số các dãy

en: Failed to determine last chain length
vi: Lỗi xác định chiều dài dãy cuối cùng

en: 
    Symbol table for image:
vi: 
    Bảng ký hiệu cho ảnh:

en:   Num Buc:    Value  Size   Type   Bind Vis      Ndx Name
vi:     Số xô:    Gtrị   Cỡ     Kiểu   Trộn Hiện     Ndx Tên

en:   Num Buc:    Value          Size   Type   Bind Vis      Ndx Name
vi:    Số xô:    Gtrị            Cỡ     Kiểu   Trộn Hiện     Ndx Tên

en: 
    Symbol table of `.gnu.hash' for image:
vi: 
    Bảng ký hiệu của “.gnu.hash” cho ảnh:

en: 
    Symbol table '%s' has a sh_entsize of zero!
vi: 
    Bảng ký hiệu “%s” có một sh_entsize số không!

en: 
    Symbol table '%s' contains %lu entries:
vi: 
    Bảng ký hiệu “%s” chứa %lu mục nhập:

en:    Num:    Value  Size Type    Bind   Vis      Ndx Name
vi:     Số:    Gtrị   Cỡ   Kiểu    Trộn   Hiện     Ndx Tên

en:    Num:    Value          Size Type    Bind   Vis      Ndx Name
vi:     Số:    Giá trị        Cỡ   Kiểu    Trộn   Hiện     Ndx Tên

en: version data
vi: dữ liệu phiên bản

en: version need aux (3)
vi: phiên bản phụ cần (3)

en: bad dynamic symbol
vi: ký hiệu động sai

en: 
    Dynamic symbol information is not available for displaying symbols.
vi: 
    Không có sẵn sàng thông tin ký hiệu động để hiển thị ký hiệu.

en: 
    Histogram for bucket list length (total of %lu buckets):
vi: 
    Biểu đồ tần xuất cho chiều dài danh sách xô (tổng số %lu xô):

en:  Length  Number     %% of total  Coverage
vi:  Dài     Số         %% tổng      Khoảng bao quát

en: 
    Histogram for `.gnu.hash' bucket list length (total of %lu buckets):
vi: 
    Biểu đồ tần xuất cho chiều dài danh sách xô “.gnu.hash” (tổng số %lu xô):

en: 
    Dynamic info segment at offset 0x%lx contains %d entries:
vi: 
    Phân đoạn thông tin động tại khoảng bù 0x%lx chứa %d mục nhập:

en:  Num: Name                           BoundTo     Flags
vi:   Số: Tên                            ĐóngVới     Cờ

en: <corrupt: %19ld>
vi: <hư hỏng: %19ld>

en: Unhandled MN10300 reloc type found after SYM_DIFF reloc
vi: Loại sự tái định vị MN10300 chưa xử lý được tìm sau sự tái định vị SYM_DIFF

en: Missing knowledge of 32-bit reloc types used in DWARF sections of machine number %d
vi: Thiếu thông tin về kiểu tái định vị 32-bit được dùng trong phần DWARF có số thứ tự máy %d

en: unable to apply unsupported reloc type %d to section %s
vi: không thể áp dụng kiểu tái định vị không được hỗ trợ %d cho phần %s

en: skipping invalid relocation offset 0x%lx in section %s
vi: đang bỏ qua khoảng bù tái định vị không hợp lệ 0x%lx trong phần %s

en: skipping invalid relocation symbol index 0x%lx in section %s
vi: đang bỏ qua ký hiệu chỉ mục tái định vị không hợp lệ 0x%lx trong phần %s

en: skipping unexpected symbol type %s in %ld'th relocation in section %s
vi: đang bỏ qua kiểu ký hiệu bất thường %s trong việc tái định vị thứ %ld trong phần %s

en: 
    Assembly dump of section %s
vi: 
    Việc đổ thanh ghi của phần %s

en: 
    Section '%s' has no data to dump.
vi: 
    Phần “%s” không có dữ liệu cần đổ.

en: section contents
vi: nội dung phần

en: 
    String dump of section '%s':
vi: 
    Đổ chuỗi của phần “%s”:

en:   Note: This section has relocations against it, but these have NOT been applied to this dump.
vi:   Ghi chú: Phần này có một số việc tái định vị được gán, nhưng chúng CHƯA được áp dụng cho việc đổ này.

en:   No strings found in this section.
vi:   Không tìm thấy chuỗi trong phần này.

en: 
    Hex dump of section '%s':
vi: 
    Việc đổ thập lục của phần “%s”:

en:  NOTE: This section has relocations against it, but these have NOT been applied to this dump.
vi:  GHI CHÚ: phần này có một số việc tái định vị được gán, nhưng chúng CHƯA được áp dụng cho việc đổ này.

en: %s section data
vi: dữ liệu phần %s

en: 
    Section '%s' has no debugging data.
vi: 
    Phần “%s” không có dữ liệu gỡ lỗi.

note: There is no point in dumping the contents of a debugging section which has the NOBITS type - the bits in the file will be random. This can happen when a file containing a .eh_frame section is stripped with the --only-keep-debug command line option.
en: section '%s' has the NOBITS type - its contents are unreliable.
vi: phần “%s” có loại NOBITS thì nó có nội dung không xác thực.

en: Unrecognized debug section: %s
vi: Không nhận ra phần gỡ lỗi: %s

en: Section '%s' was not dumped because it does not exist!
vi: Phần “%s” không được đổ vì nó không tồn tại.

en: Section %d was not dumped because it does not exist!
vi: Phần %d không được đổ vì nó không tồn tại.

en: None
vi: Không

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Realtime
vi: Thời gian thực

en: Microcontroller
vi: Vi điều khiển

en: Application or Realtime
vi: Ứng dụng hay Ứng dụng thời gian thực

en: 8-byte and up to %d-byte extended
vi: 8-byte và mở rộng đến %d-byte

en: 8-byte, except leaf SP
vi: 8-byte, loại trừ leaf SP

en: flag = %d, vendor = %s
vi: cờ = %d, tác nhân = %s

en: True
vi: Đúng

en: Hard or soft float
vi: Xử lý số thực dấu chấm động bằng phần cứng hay mềm

en: Hard float
vi: Xử lý số thực dấu chấm động bằng phần cứng

en: Soft float
vi: Xử lý số thực dấu chấm động bằng phần mềm

en: Single-precision hard float
vi: Xử lý số thực dấu chấm động chính đơn bằng phần cứng

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Generic
vi: Chung (Generic)

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Hard float (double precision)
vi: Xử lý số thực dấu chấm động bằng phần cứng (chính đôi)

en: Hard float (single precision)
vi: Xử lý số thực dấu chấm động bằng phần cứng (chính đơn)

en: Hard float (MIPS32r2 64-bit FPU)
vi: Tính số thực dấu chấm động bằng phần cứng (MIPS32r2 64-bit FPU)

en: Not used
vi: Không dùng

en: DSBT addressing not used
vi: Đánh địa chỉ kiểu DSBT không được sử dụng

en: DSBT addressing used
vi: Đánh địa chỉ kiểu DSBT được sử dụng

en: Data addressing position-dependent
vi: Dữ liệu định địa chỉ phụ thuộc vị trí

en: Data addressing position-independent, GOT near DP
vi: Dữ liệu định địa chỉ không phụ thuộc vị trí, GOT gần DP

en: Data addressing position-independent, GOT far from DP
vi: Dữ liệu định địa chỉ không phụ thuộc vị trí, GOT cách xa DP

en: Code addressing position-dependent
vi: Mã định địa chỉ phụ thuộc vị trí

en: Code addressing position-independent
vi: Mã định địa chỉ không phụ thuộc vị trí

en: attributes
vi: thuộc tính

en: ERROR: Bad section length (%d > %d)
vi: LỖI: chiều dài phần sai (%d > %d)

en: Attribute Section: %s
vi: Phần Thuộc tính: %s

en: ERROR: Bad subsection length (%d > %d)
vi: LỖI: chiều dài phần phụ sai (%d > %d)

en: File Attributes
vi: Thuộc tính Tập tin

en: Section Attributes:
vi: Thuộc tính Phần:

en: Symbol Attributes:
vi: Thuộc tính Ký hiệu:

en: Unknown tag: %d
vi: Thẻ không hiểu: %d

note: ??? Do something sensible, like dump hex.
en:   Unknown section contexts
vi:   Không hiểu ngữ cảnh của phần

en: Unknown format '%c'
vi: Không hiểu định dạng “%c”

en: <unknown>
vi: <không hiểu>

en: liblist section data
vi: dữ liệu phần liblist

en: 
    Section '.liblist' contains %lu entries:
vi: 
    Phần “.liblist” có chứa %lu mục tin:

en:      Library              Time Stamp          Checksum   Version Flags
vi:      Thư viện              Dấu vết Thời gian          Tổng kiểm tra   Phiên bản Các cờ

en: <corrupt: %9ld>
vi: <hư hỏng: %9ld>

en:  NONE
vi: KHÔNG

en: options
vi: tùy chọn

en: 
    Section '%s' contains %d entries:
vi: 
    Phần “%s” chứa %d mục nhập:

en: conflict list found without a dynamic symbol table
vi: tìm được danh sách xung đột không có bảng ký hiệu động

en: conflict
vi: xung đột

en: 
    Section '.conflict' contains %lu entries:
vi: 
    Phần “.conflict” (xung đột) chứa %lu mục nhập:

en:   Num:    Index       Value  Name
vi:    Số:    CMục        Giá trị Tên

en: <corrupt: %14ld>
vi: <hư hỏng: %14ld>

en: Global Offset Table data
vi: Dữ liệu bảng khoảng bù toàn cục

en: 
    Primary GOT:
vi: 
    GOT chính:

en:  Canonical gp value:
vi:  Giá trị gp chính tắc:

en:  Reserved entries:
vi:  Mục nhập dành riêng:

en:   %*s %10s %*s Purpose
vi:   Mục đích %*s %10s %*s

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Access
vi: Truy cập

en: Initial
vi: Khởi tạo

en:  Lazy resolver
vi:  Thiết bị Lazy

en:  Module pointer (GNU extension)
vi:  Con trỏ môđun (phần mở rộng GNU)

en:  Local entries:
vi:  Mục nhập cục bộ:

en:  Global entries:
vi:  Mục nhập toàn cục:

en: Name
vi: Tên

en: Procedure Linkage Table data
vi: Dữ liệu bảng liên kết các thủ tục

en:   %*s %*s Purpose
vi:   Mục đích %*s %*s

en:  PLT lazy resolver
vi: Bộ giải quyết PLT lazy

en:  Module pointer
vi:  Con trỏ mô-đun

en:  Entries:
vi:  Mục nhập:

en: liblist string table
vi: bảng chuỗi danh sách thư viện

en: 
    Library list section '%s' contains %lu entries:
vi: 
    Phần danh sách thư viện “%s” chứa %lu mục nhập:

en:      Library              Time Stamp          Checksum   Version Flags
vi:      Thư viện              Dấu vết Thời gian          Tổng kiểm tra   Phiên bản Các cờ

en: NT_AUXV (auxiliary vector)
vi: NT_AUXV (véc-tơ phụ)

en: NT_PRSTATUS (prstatus structure)
vi: NT_PRSTATUS (cấu trúc trạng thái prstatus)

en: NT_FPREGSET (floating point registers)
vi: NT_FPREGSET (thanh ghi điểm phù động)

en: NT_PRPSINFO (prpsinfo structure)
vi: NT_PRPSINFO (cấu trúc thông tin prpsinfo)

en: NT_TASKSTRUCT (task structure)
vi: NT_TASKSTRUCT (cấu trúc tác vụ)

en: NT_PRXFPREG (user_xfpregs structure)
vi: NT_PRXFPREG (cấu trúc “user_xfpregs”)

en: NT_PPC_VMX (ppc Altivec registers)
vi: NT_PPC_VMX (thanh ghi ppc Altivec)

en: NT_PPC_VSX (ppc VSX registers)
vi: NT_PPC_VSX (thanh ghi ppc VSX)

en: NT_X86_XSTATE (x86 XSAVE extended state)
vi: NT_X86_XSTATE (trạng thái mở rộng x86 XSAVE)

en: NT_S390_HIGH_GPRS (s390 upper register halves)
vi: NT_S390_HIGH_GPRS (nửa trên thanh ghi s390)

en: NT_S390_TIMER (s390 timer register)
vi: NT_S390_TIMER (thanh ghi thời gian s390)

en: NT_S390_TODCMP (s390 TOD comparator register)
vi: NT_S390_TODCMP (thanh ghi so sánh s390 TOD)

en: NT_S390_TODPREG (s390 TOD programmable register)
vi: NT_S390_TODPREG (thanh ghi lập trình được s390 TOD )

en: NT_S390_CTRS (s390 control registers)
vi: NT_S390_CTRS (các thanh ghi điều khiển s390)

en: NT_S390_PREFIX (s390 prefix register)
vi: NT_S390_PREFIX (thanh ghi tiền tố s390)

en: NT_ARM_VFP (arm VFP registers)
vi: NT_ARM_VFP (thanh ghi VFP arm)

en: NT_PSTATUS (pstatus structure)
vi: NT_PSTATUS (cấu trúc trạng thái pstatus)

en: NT_FPREGS (floating point registers)
vi: NT_FPREGS (thanh ghi điểm phù động)

en: NT_PSINFO (psinfo structure)
vi: NT_PSINFO (cấu trúc thông tin psinfo)

en: NT_LWPSTATUS (lwpstatus_t structure)
vi: NT_LWPSTATUS (cấu trúc trạng thái “lwpstatus_t”)

en: NT_LWPSINFO (lwpsinfo_t structure)
vi: NT_LWPSINFO (cấu trúc thông tin “lwpsinfo_t”)

en: NT_WIN32PSTATUS (win32_pstatus structure)
vi: NT_WIN32PSTATUS (cấu trúc trạng thái “win32_pstatus”)

en: NT_VERSION (version)
vi: NT_VERSION (phiên bản)

en: NT_ARCH (architecture)
vi: NT_ARCH (kiến trúc)

en: Unknown note type: (0x%08x)
vi: Không hiểu kiểu ghi chú: (0x%08x)

en: NT_GNU_ABI_TAG (ABI version tag)
vi: NT_GNU_ABI_TAG (thẻ phiên bản ABI)

en: NT_GNU_HWCAP (DSO-supplied software HWCAP info)
vi: NT_GNU_HWCAP (thông tin HWCAP được DSO cung cấp)

en: NT_GNU_BUILD_ID (unique build ID bitstring)
vi: NT_GNU_BUILD_ID (chuỗi bit có mã số xây dựng duy nhất)

en: NT_GNU_GOLD_VERSION (gold version)
vi: NT_GNU_GOLD_VERSION (phiên bản gold)

en:     Build ID:
vi:     ID xây dựng:

note: NetBSD core "procinfo" structure.
en: NetBSD procinfo structure
vi: Cấu trúc thông tin tiến trình procinfo NetBSD

en: PT_GETREGS (reg structure)
vi: PT_GETREGS (cấu trúc thanh ghi)

en: PT_GETFPREGS (fpreg structure)
vi: PT_GETFPREGS (cấu trúc thanh ghi “fpreg”)

en: NT_STAPSDT (SystemTap probe descriptors)
vi: NT_STAPSDT (bộ mô tả thăm dò SystemTap)

en:     Provider: %s
vi:     Nơi cung cấp: %s

en:     Name: %s
vi:     Tên: %s

en:     Location:
vi:     Vị trí:

en: , Base:
vi: , Cơ sở:

en: , Semaphore:
vi: , Cờ hiệu:

en:     Arguments: %s
vi:     Các đối số: %s

en: NT_VMS_LNM (language name)
vi: NT_VMS_LNM (tên ngôn ngữ)

en: NT_VMS_SRC (source files)
vi: NT_VMS_SRC (tập tin mã nguồn)

en: NT_VMS_EIDC (consistency check)
vi: NT_VMS_EIDC (kiểm tra tính nhất quán)

en: NT_VMS_FPMODE (FP mode)
vi: NT_VMS_FPMODE (chế độ FP)

en: NT_VMS_IMGNAM (image name)
vi: NT_VMS_IMGNAM (tên ảnh)

en: NT_VMS_IMGID (image id)
vi: NT_VMS_IMGID (id ảnh)

en: NT_VMS_LINKID (link id)
vi: NT_VMS_LINKID (id liên kết)

en: NT_VMS_IMGBID (build id)
vi: NT_VMS_IMGBID (id xây dựng)

en: NT_VMS_GSTNAM (sym table name)
vi: NT_VMS_GSTNAM (tên bảng sym)

en:     Creation date  : %.17s
vi:          Ngày tạo   : %.17s

en:     Last patch date: %.17s
vi:        Ngày vá cuối : %.17s

en:     Module name    : %s
vi:     Tên mô-đun     : %s

en:     Module version : %s
vi:     Phiên bản môđun: %s

en:     Invalid size
vi:     Kích cỡ sai

en:    Language: %s
vi:    Ngôn ngữ: %s

en:    Floating Point mode:
vi:    Chế độ dấu chấm động:

en:    Link time:
vi:   Thời gian liên kết:

en:    Patch time:
vi:    Thời gian vá:

en:    Major id: %u,  minor id: %u
vi:      id lớn: %u,  id nhỏ: %u

en:    Last modified  :
vi:     Lần cuối sửa  :

en: 
       Link flags  :
vi: 
       Các cờ liên kết  :

en:    Header flags: 0x%08x
vi: Các cờ phần đầu: 0x%08x

en:    Image id    : %s
vi:    id ảnh      : %s

en:     Image name: %s
vi:        Tên ảnh: %s

en:     Global symbol table name: %s
vi:    Tên bảng ký hiệu toàn cục: %s

en:     Image id: %s
vi:       id ảnh: %s

en:     Linker id: %s
vi: id bộ liên kết: %s

en: notes
vi: ghi chú

en: 
    Notes at offset 0x%08lx with length 0x%08lx:
vi: 
    Gặp ghi chú tại khoảng bù 0x%08lx có chiều dài 0x%08lx:

en:   %-20s %10s	Description
vi:   %-20s %10s	Mô tả

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: Data size
vi: Kích thước dữ liệu

en: corrupt note found at offset %lx into core notes
vi: tìm thấy ghi chú bị hỏng tại khoảng bù %lx vào ghi chú lõi

en:  type: %lx, namesize: %08lx, descsize: %08lx
vi:  kiểu: %lx, cỡ_tên: %08lx, cỡ_mô_tả: %08lx

en: No note segments present in the core file.
vi: Không có phân đoạn ghi chú trong tập tin lõi.

en: This instance of readelf has been built without support for a
    64 bit data type and so it cannot read 64 bit ELF files.
vi: Tức thời readelf này đã được xây dựng
    không có hỗ trợ kiểu dữ liệu 64-bit
    nên không thể đọc tập tin ELF kiểu 64-bit.

en: %s: Failed to read file header
vi: %s: lỗi đọc dòng đầu tập tin

en: 
    File: %s
vi: 
    Tập tin: %s

en: %s: unable to dump the index as none was found
vi: %s: không thể đổ chỉ mục vì không tìm thấy

en: Index of archive %s: (%ld entries, 0x%lx bytes in the symbol table)
vi: Chỉ mục của kho lưu %s: (%ld mục nhập, 0x%lx byte trong bảng ký hiệu)

en: Binary %s contains:
vi: Bản nhị phân %s chứa:

en: %s: end of the symbol table reached before the end of the index
vi: %s: gặp kết thúc bảng ký hiệu đằng trước kết thúc chỉ mục

en: %s: symbols remain in the index symbol table, but without corresponding entries in the index table
vi: %s: có ký hiệu còn lại trong bảng ký hiệu chỉ mục, mà không có mục nhập tương ứng trong bảng chỉ mục

en: %s: failed to seek back to start of object files in the archive
vi: %s: gặp lỗi khi di chuyển vị trí đọc ngược về đầu của các tập tin đối tượng trong kho lưu

en: Input file '%s' is not readable.
vi: Không đọc được tập tin đầu vào “%s”.

en: %s: failed to seek to archive member.
vi: %s: lỗi di chuyển vị trí đọc đến thành viên kho lưu.

en: File %s is not an archive so its index cannot be displayed.
vi: Tập tin %s không phải là một kho lưu thì không có chỉ mục để hiển thị.

en: %s: cannot set time: %s
vi: %s: không thể đặt thời gian: %s

note: We have to clean up here.
en: unable to rename '%s'; reason: %s
vi: không thể thay tên “%s”; lý do: %s

en: unable to copy file '%s'; reason: %s
vi: không thể sao chép tập tin “%s”; lý do: %s

en: %s: not enough binary data
vi: %s: không đủ dữ liệu nhị phân

en: null terminated unicode string
vi: chuỗi Unicode được chấm dứt vô giá trị

en: resource ID
vi: mã số tài nguyên

en: cursor
vi: con chạy

en: menu header
vi: dòng đầu trình đơn

en: menuex header
vi: dòng đầu trình đơn menuex

en: menuex offset
vi: khoảng bù trình đơn menuex

en: unsupported menu version %d
vi: phiên bản trình đơn không được hỗ trợ %d

en: menuitem header
vi: dòng đầu mục trình đơn

en: menuitem
vi: mục trình đơn

en: dialog header
vi: dòng đầu đối thoại

en: unexpected DIALOGEX version %d
vi: gặp phiên bản DIALOGEX bất thường %d

en: dialog font point size
vi: kích cỡ điểm phông chữ đối thoại

en: dialogex font information
vi: thông tin phông chữ đối thoại dialogex

en: dialog control
vi: điều khiển đối thoại

en: dialogex control
vi: điều khiển đối thoại dialogex

en: dialog control end
vi: kết thúc điều khiển đối thoại

en: dialog control data
vi: dữ liệu điều khiển đối thoại

en: stringtable string length
vi: chiều dài bảng chuỗi

en: stringtable string
vi: chuỗi kiểu bảng chuỗi

en: fontdir header
vi: dòng đầu thư mục phông chữ

en: fontdir
vi: thư mục phông chữ

en: fontdir device name
vi: tên thiết bị thư mục phông chữ

en: fontdir face name
vi: tên mặt chữ thư mục phông chữ

en: accelerator
vi: phím tắt

en: group cursor header
vi: dòng đầu con chạy nhóm

en: unexpected group cursor type %d
vi: kiểu con chạy nhóm bất thường %d

en: group cursor
vi: con chạy nhóm

en: group icon header
vi: dòng đầu biểu tượng nhóm

en: unexpected group icon type %d
vi: kiểu biểu tượng nhóm bất thường %d

en: group icon
vi: biểu tượng nhóm

en: unexpected version string
vi: chuỗi phiên bản bất thường

en: version length %d does not match resource length %lu
vi: chiều dài phiên bản %d không tương ứng với chiều dài tài nguyên %lu.

en: unexpected version type %d
vi: kiểu phiên bản bất thường %d

en: unexpected fixed version information length %ld
vi: chiều dài thông tin phiên bản cố định bất thường %ld

en: fixed version info
vi: thông tin phiên bản cố định

en: unexpected fixed version signature %lu
vi: chữ ký phiên bản cố định bất thường %lu

en: unexpected fixed version info version %lu
vi: phiên bản thông tin phiên bản cố định %lu

en: version var info
vi: thông tin tạm phiên bản

en: unexpected stringfileinfo value length %ld
vi: chiều dài giá trị thông tin tập tin chuỗi bất thường %ld

en: version stringtable
vi: bảng chuỗi phiên bản

en: unexpected version stringtable value length %ld
vi: chiều dài giá trị bảng chuỗi phiên bản bất thường %ld

en: version string
vi: chuỗi phiên bản

en: unexpected version string length %ld != %ld + %ld
vi: chiều dài chuỗi phiên bản bất thường %ld != %ld + %ld

en: unexpected version string length %ld < %ld
vi: chiều dài chuỗi phiên bản bất thường %ld < %ld

en: unexpected varfileinfo value length %ld
vi: chiều dài giá trị thông tin tập tin tạm bất thường %ld

en: version varfileinfo
vi: thông tin tập tin tạm phiên bản

en: unexpected version value length %ld
vi: chiều dài giá trị phiên bản bất thường %ld

en: filename required for COFF input
vi: tên tập tin cần thiết cho dữ liệu nhập COFF

en: %s: no resource section
vi: %s: không có phần tài nguyên

en: %s: %s: address out of bounds
vi: %s: %s: địa chỉ ở ngoài phạm vi

en: directory
vi: thư mục

en: named directory entry
vi: mục nhập thư mục có tên

en: directory entry name
vi: tên mục nhập thư mục

en: named subdirectory
vi: thư mục con có tên

en: named resource
vi: tài nguyên có tên

en: ID directory entry
vi: mục nhập thư mục ID

en: ID subdirectory
vi: thư mục con ID

en: ID resource
vi: tài nguyên ID

en: resource type unknown
vi: không hiểu kiểu tài nguyên

en: data entry
vi: mục nhập dữ liệu

en: resource data
vi: dữ liệu tài nguyên

en: resource data size
vi: kích cỡ dữ liệu tài nguyên

en: filename required for COFF output
vi: tên tập tin cần thiết cho kết xuất COFF

en: can't get BFD_RELOC_RVA relocation type
vi: không thể lấy kiểu việc tái định vị “BFD_RELOC_RVA”

en: can't open temporary file `%s': %s
vi: không thể mở tập tin tạm thời “%s”: %s

en: can't redirect stdout: `%s': %s
vi: không thể chuyển hướng đầu ra tiêu chuẩn “%s”: %s

en: can't execute `%s': %s
vi: không thể thực hiện “%s”: %s

en: Using temporary file `%s' to read preprocessor output
vi: Đang dùng tập tin tạm thời “%s” để đọc kết xuất bộ tiền xử lý

en: can't popen `%s': %s
vi: không thể popen “%s”: %s

en: Using popen to read preprocessor output
vi: Đang dùng popen để đọc kết xuất bộ tiền xử lý

en: Tried `%s'
vi: Đã thử “%s”

en: Using `%s'
vi: Đang dùng “%s”

en: preprocessing failed.
vi: lỗi tiền xử lý.

en: %s: unexpected EOF
vi: %s: gặp kết thúc tập tin bất thường

en: %s: read of %lu returned %lu
vi: %s: việc đọc %lu đã trả lại %lu

en: stat failed on bitmap file `%s': %s
vi: lỗi lấy trạng thái về tập tin mảng ảnh “%s”: %s

en: cursor file `%s' does not contain cursor data
vi: tập tin con chạy “%s” không chứa dữ liệu con chạy

en: %s: fseek to %lu failed: %s
vi: %s: gặp lỗi khi fseek tới %lu: %s

en: help ID requires DIALOGEX
vi: mã số trợ giúp cần thiết DIALOGEX

en: control data requires DIALOGEX
vi: dữ liệu điều khiển cần thiết DIALOGEX

en: stat failed on font file `%s': %s
vi: lỗi lấy trạng thái về tập tin phông chữ “%s”: %s

en: icon file `%s' does not contain icon data
vi: tập tin biểu tượng “%s” không chứa dữ liệu biểu tượng

en: stat failed on file `%s': %s
vi: lỗi lấy trạng thái về tập tin “%s”: %s

en: can't open `%s' for output: %s
vi: không thể mở “%s” cho kết xuất: %s

en:  Displays the sizes of sections inside binary files
vi:  Hiển thị kích cỡ của các phần bên trong tập tin nhị phân

en:  If no input file(s) are specified, a.out is assumed
vi:  Không ghi rõ tập tin nhập vào thì giả sử <a.out>

en:  The options are:
      -A|-B     --format={sysv|berkeley}  Select output style (default is %s)
      -o|-d|-x  --radix={8|10|16}         Display numbers in octal, decimal or hex
      -t        --totals                  Display the total sizes (Berkeley only)
                --common                  Display total size for *COM* syms
                --target=<bfdname>        Set the binary file format
                @<file>                   Read options from <file>
      -h        --help                    Display this information
      -v        --version                 Display the program's version
vi:  Tùy chọn:
      -A|-B     --format={sysv|berkeley}  Chọn kiểu dáng kết xuất (mặc định là %s)
      -o|-d|-x  --radix={8|10|16}         Hiển thị các số dạng bát phân, thập phân hay thập lục
      -t        --totals                  Hiển thị các kích cỡ tổng cộng (chỉ Berkeley)
                --common                  Hiển thị kích cỡ tổng cổng cho các sym *COM*
                --target=<tên_bfd>        Đặt định dạng tập tin nhị phân
                @<file>                   Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h        --help                    Hiển thị trợ giúp này
      -v        --version                 Hiển thị phiên bản của chương trình này

en: invalid argument to --format: %s
vi: đối số không hợp lệ tới “--format” (định dạng): %s

en: Invalid radix: %s
vi: Cơ số không hợp lệ: %s

en: Convert a COFF object file into a SYSROFF object file
vi: Chuyển đổi một tập tin đối tượng COFF thành một tập tin đối tượng SYSROFF

en:  The options are:
      -q --quick       (Obsolete - ignored)
      -n --noprescan   Do not perform a scan to convert commons into defs
      -d --debug       Display information about what is being done
      @<file>          Read options from <file>
      -h --help        Display this information
      -v --version     Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -q --quick       (Cũ nên bị bỏ qua)
      -n --noprescan   Đừng quét để chuyển đổi các điều dùng chung (common)
                           thành lời định nghĩa (def)
      -d --debug       Hiển thị thông tin về hành động hiện thời
       @<file>         Đọc các tùy chọn từ tập tin này
      -h --help        Hiển thị trợ giúp này
      -v --version     In ra số thứ tự phiên bản của chương trình

en: unable to open output file %s
vi: không thể mở tập tin kết xuất %s

en: numeric overflow
vi: tràn thuộc số

en: Bad stab: %s
vi: stab sai: %s

en: Warning: %s: %s
vi: Cảnh báo: %s: %s

en: N_LBRAC not within function
vi: “N_LBRAC” không phải bên trong hàm

en: Too many N_RBRACs
vi: Quá nhiều “N_RBRAC”

en: unknown C++ encoded name
vi: không hiểu tên mã C++

note: Complain and keep going, so compilers can invent new cross-reference types.
en: unrecognized cross reference type
vi: không nhận ra kiểu tham chiếu chéo

note: Does this actually ever happen?  Is that why we are worrying about dealing with it rather than just calling error_type?
en: missing index type
vi: thiếu kiểu chỉ mục

en: unknown virtual character for baseclass
vi: không hiểu ký tự ảo cho lớp cơ sở

en: unknown visibility character for baseclass
vi: không hiểu ký tự tình trạng hiển thị cho hạng cơ bản

en: unnamed $vb type
vi: kiểu $vb chưa có tên

en: unrecognized C++ abbreviation
vi: không nhận ra lời viết tắt C++

en: unknown visibility character for field
vi: không hiểu ký tự tình trạng hiển thị cho trường

en: const/volatile indicator missing
vi: thiếu chỉ thị bất biến/hay thay đổi

en: No mangling for "%s"
vi: Không có việc tháo gỡ cho “%s”

en: Undefined N_EXCL
vi: Chưa định nghĩa “N_EXCL”

en: Type file number %d out of range
vi: Con số kiểu tập tin %d ở ngoài phạm vi

en: Type index number %d out of range
vi: Con số kiểu chỉ mục %d ở ngoài phạm vi

en: Unrecognized XCOFF type %d
vi: Không nhận ra kiểu XCOFF %d

en: bad mangled name `%s'
vi: tên đã rối sai “%s”

en: no argument types in mangled string
vi: không có kiểu đối số trong chuỗi đã rối

en: Demangled name is not a function
vi: Tên đã tháo gỡ không phải là hàm

en: Unexpected type in v3 arglist demangling
vi: Gặp kiểu bất thường trong việc tháo gỡ danh sách đối số v3

en: Unrecognized demangle component %d
vi: Không nhận ra thành phần tháo gỡ %d

en: Failed to print demangled template
vi: Lỗi in ra biểu mẫu đã tháo gỡ

en: Couldn't get demangled builtin type
vi: Không thể lấy kiểu dựng sẳn (builtin) đã tháo gỡ

en: Unexpected demangled varargs
vi: Gặp một số varargs đã tháo gỡ bất thường

en: Unrecognized demangled builtin type
vi: Không nhận ra kiểu dựng sẳn (builtin) đã tháo gỡ

en: invalid integer argument %s
vi: đối số kiểu số nguyên vẫn không hợp lệ %s

en: invalid minimum string length %d
vi: sai đắt chiều dài chuỗi tối thiểu %d

en:  Display printable strings in [file(s)] (stdin by default)
vi:  Hiển thị các chuỗi có khả năng in trong [tập tin...] (mặc định là đầu vào tiêu chuẩn)

en:  The options are:
      -a - --all                Scan the entire file, not just the data section
      -f --print-file-name      Print the name of the file before each string
      -n --bytes=[number]       Locate & print any NUL-terminated sequence of at
      -<number>                   least [number] characters (default 4).
      -t --radix={o,d,x}        Print the location of the string in base 8, 10 or 16
      -o                        An alias for --radix=o
      -T --target=<BFDNAME>     Specify the binary file format
      -e --encoding={s,S,b,l,B,L} Select character size and endianness:
                                s = 7-bit, S = 8-bit, {b,l} = 16-bit, {B,L} = 32-bit
      @<file>                   Read options from <file>
      -h --help                 Display this information
      -v -V --version           Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -a - --all                Quét toàn bộ tập tin, không chỉ phần dữ liệu
      -f --print-file-name      Hiển thị tên tập tin ở trước mỗi chuỗi
      -n --bytes=[số]           Tìm và in ra dãy đã chấm dứt NUL nào có ít nhất
      -<số>                     Số ký tự này (mặc định là 4).
      -t --radix={o,d,x}        In ra địa điểm của chuỗi dạng bát phân, thập phân hay thập lục
      -o                        Bí danh của “--radix=o” 
      -T --target=<TÊN_BFD>     Ghi rõ định dạng tập tin nhị phân
      -e --encoding={s,S,b,l,B,L}
                                Chọn kích cỡ ký tự và tình trạng cuối (endian):
                                  s = 7-bit, S = 8-bit, {b,l} = 16-bit, {B,L} = 32-bit
        @<file>                  Đọc các tùy chọn từ tập tin đó
      -h --help                  Hiển thị trợ giúp này
      -v -V --version            In ra số thứ tự phiên bản của chương trình

en: *undefined*
vi: *chưa định nghĩa*

en: WANTED %x!!
vi: MUỐN %x!!

en: Print a human readable interpretation of a SYSROFF object file
vi: In ra lời giải dịch tập tin đối tượng SYSROFF cho người đọc được

en:  The options are:
      -h --help        Display this information
      -v --version     Print the program's version number
vi:  Tùy chọn:
      -h --help        Hiển thị trợ giúp này
      -v --version     In ra số thứ tự phiên bản của chương trình

en: cannot open input file %s
vi: không thể mở tập tin nhập liệu %s

en: Copyright 2011 Free Software Foundation, Inc.
vi: Tác quyền năm 2011 của Tổ chức Phần mềm Tự do.

en: This program is free software; you may redistribute it under the terms of
    the GNU General Public License version 3 or (at your option) any later version.
    This program has absolutely no warranty.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có quyền phát hành lại
    nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL)
    phiên bản 3 hoặc (tùy chọn) bắt cứ phiên bản sau nào.
    Chương trình này không bảo đảm gì cả.

en: can't create %s file `%s' for output.
vi: không thể tạo %s tập tin “%s” để kết xuất.

en: Usage: %s [option(s)] [input-file]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn] [tập_tin_nhập]

en:  The options are:
      -a --ascii_in                Read input file as ASCII file
      -A --ascii_out               Write binary messages as ASCII
      -b --binprefix               .bin filename is prefixed by .mc filename_ for uniqueness.
      -c --customflag              Set custom flags for messages
      -C --codepage_in=<val>       Set codepage when reading mc text file
      -d --decimal_values          Print values to text files decimal
      -e --extension=<extension>   Set header extension used on export header file
      -F --target <target>         Specify output target for endianness.
      -h --headerdir=<directory>   Set the export directory for headers
      -u --unicode_in              Read input file as UTF16 file
      -U --unicode_out             Write binary messages as UFT16
      -m --maxlength=<val>         Set the maximal allowed message length
      -n --nullterminate           Automatic add a zero termination to strings
      -o --hresult_use             Use HRESULT definition instead of status code definition
      -O --codepage_out=<val>      Set codepage used for writing text file
      -r --rcdir=<directory>       Set the export directory for rc files
      -x --xdbg=<directory>        Where to create the .dbg C include file
                                   that maps message ID's to their symbolic name.
vi:  Các tùy chọn là:
      -a --ascii_in                Đọc tập tin nhập vào dạng tập tin ASCII
      -A --ascii_out               Ghi các thông điệp nhị phân dạng ASCII
      -b --binprefix               Tên tập tin “.bin” có tiền tố “.mc filename_” để duy nhất.
      -c --customflag              Đặt các _cờ riêng_ cho thông điệp
      -C --codepage_in=<giá_trị>   Đặt trang mã khi đọc tập tin văn bản mc
      -d --decimal_values          In ra các giá trị vào tập tin văn bản thập phân
      -e --extension=<phần_mở_rộng> Đặt đuôi mở rộng sử dụng khi xuất tập tin phần đầu
      -F --target <đích>           Ghi rõ đích xuất cho endianness
      -h --headerdir=<thư_mục>     Đặt thư mục xuất khẩu cho các phần đầu
      -u --unicode_in              Đọc tập tin nhập vào dạng UTF16
      -U --unicode_out             Ghi các thông điệp nhị phân dạng UFT16
      -m --maxlength=<giá_trị>     Đặt độ dài thông điệp tối đa được phép
      -n --nullterminate           Tự động thêm vào chuỗi sự chấm dứt số không
      -o --hresult_use             _Dùng_ lời xác định HRESULT thay cho
    		lời xác định mã trạng thái
      -O --codepage_out=<giá_trị>  Đặt trang mã dùng để ghi tập tin văn bản
      -r --rcdir=<thư_mục>         Đặt thư mục xuất khẩu cho các tập tin rc
      -x --xdbg=<thư_mục>          Nơi cần tạo tập tin bao gồm C .dbg mà ánh xạ các mã
                                    nhận diện thông điệp tới tên kiểu ký hiệu của nó.

en:   -H --help                    Print this help message
      -v --verbose                 Verbose - tells you what it's doing
      -V --version                 Print version information
vi:   -H --help                    In ra trợ giúp này
      -v --verbose                 Hiển thị chi tiết về tiến hành
      -V --version                 In ra thông tin về phiên bản

en: %s: warning:
vi: %s: cảnh báo:

en: A codepage was specified switch `%s' and UTF16.
vi: Một trang mã được chỉ định chuyển đổi giữa “%s” và UTF16.

en: 	codepage settings are ignored.
vi: 	cài đặt trang mã bị bỏ qua.

en: try to add a ill language.
vi: thử thêm một ngôn ngữ sai.

en: unable to open file `%s' for input.
vi: không thể mở tập tin “%s” để nhập.

en: unable to read contents of %s
vi: không thể đọc nội dung của %s

en: input file does not seems to be UFT16.
vi: tập tin nhập vào có vẻ không phải UTF16.

en: can't open %s `%s': %s
vi: không thể mở %s “%s”: %s

en: : expected to be a directory
vi: : cần một thư mục

en: : expected to be a leaf
vi: : cần một lá

en: : duplicate value
vi: : giá trị trùng lặp

en: unknown format type `%s'
vi: không hiểu kiểu định dạng “%s”

en: %s: supported formats:
vi: %s: định dạng được hỗ trợ:

note: Otherwise, we give up.
en: can not determine type of file `%s'; use the -J option
vi: không thể quyết định kiểu tập tin “%s”: hãy sử dụng tùy chọn “-J”

en: Usage: %s [option(s)] [input-file] [output-file]
vi: Cách dùng: %s [tùy_chọn...] [tập_tin_nhập] [tập_tin_xuất]

en:  The options are:
      -i --input=<file>            Name input file
      -o --output=<file>           Name output file
      -J --input-format=<format>   Specify input format
      -O --output-format=<format>  Specify output format
      -F --target=<target>         Specify COFF target
         --preprocessor=<program>  Program to use to preprocess rc file
         --preprocessor-arg=<arg>  Additional preprocessor argument
      -I --include-dir=<dir>       Include directory when preprocessing rc file
      -D --define <sym>[=<val>]    Define SYM when preprocessing rc file
      -U --undefine <sym>          Undefine SYM when preprocessing rc file
      -v --verbose                 Verbose - tells you what it's doing
      -c --codepage=<codepage>     Specify default codepage
      -l --language=<val>          Set language when reading rc file
         --use-temp-file           Use a temporary file instead of popen to read
                                   the preprocessor output
         --no-use-temp-file        Use popen (default)
vi:  Tùy chọn:
      -i --input=<tập_tin>         Tập tin nhập vào
      -o --output=<tập_tin>        Tập tin kết xuất
      -J --input-format=<định_dạng> Ghi rõ định dạng nhập vào
      -O --output-format=<định_dạng> Ghi rõ định dạng kết xuất
      -F --target=<đích>           Ghi rõ đích COFF
         --preprocessor=<chương_trình> Chương trình cần dùng để tiền xử lý tập tin rc (tài nguyên)
         --preprocessor-arg=<arg>  Các đối số phụ thêm của bộ tiền xử lý
      -I --include-dir=<thư_mục>   Bao gồm thư mục này khi tiền xử lý tập tin rc
      -D --define <ký_hiệu>[=<giá_trị>] Định nghĩa ký hiệu SYM khi tiền xử lý tập tin rc
      -U --undefine <ký_hiệu>      Hủy định nghĩa ký hiệu SYM khi tiền xử lý tập tin rc
      -v --verbose                 Chi tiết: xuất thông tin về hành động hiện thời
      -c --codepage=<trang_mã>     Ghi rõ trang mã mặc định
      -l --language=<giá_trị>      Đặt ngôn ngữ để đọc tập tin rc (tài nguyên)
         --use-temp-file           Dùng tập tin tạm thời thay cho popen để đọc kết xuất tiền xử lý
         --no-use-temp-file        Dùng popen (mặc định)

en:      --yydebug                 Turn on parser debugging
vi:      --yydebug                 Bật khả năng gỡ lỗi kiểu bộ phân tích

en:   -r                           Ignored for compatibility with rc
      @<file>                      Read options from <file>
      -h --help                    Print this help message
      -V --version                 Print version information
vi:   -r                           Bị bỏ qua để tương thích với rc (tài nguyên)
       @<file>                     Đọc các tùy chọn từ tập tin này
      -h, --help                   Hiển thị trợ giúp này
      -V, --version                Hiển thị thông tin về phiên bản

en: FORMAT is one of rc, res, or coff, and is deduced from the file name
    extension if not specified.  A single file name is an input file.
    No input-file is stdin, default rc.  No output-file is stdout, default rc.
vi: ĐỊNH DẠNG là một của rc, res hay coff, và được quyết định
    từ phần mở rộng tên tập tin nếu chưa ghi rõ.
    Một tên tập tin đơn là tập tin nhập. Không có tập tin nhập thì
    đầu vào tiêu chuẩn, mặc định là rc. Không có tập tin kết xuất thì
    đầu ra tiêu chuẩn, mặc định là rc.

en: invalid codepage specified.
vi: ghi rõ trang mã không hợp lệ.

en: invalid option -f
vi: tùy chọn không hợp lệ “-f”

en: No filename following the -fo option.
vi: Không có tên tập tin đi sau tùy chọn “-fo”.

en: Option -I is deprecated for setting the input format, please use -J instead.
vi: Tùy chọn “-l” bị phản đối để cài đặt định dạng nhập, hãy dùng “-J” để thay thế.

en: no resources
vi: không có tài nguyên

en: string_hash_lookup failed: %s
vi: việc “string_hash_lookup” (tra tìm băm chuỗi) bị lỗi: %s

en: stab_int_type: bad size %u
vi: stab_int_type: (kiểu số nguyên stab) kích cỡ sai %u

en: %s: warning: unknown size for field `%s' in struct
vi: %s: cảnh báo: không hiểu kích cỡ cho trường “%s” trong cấu trúc
