gprof 2.15.96 - en to vi translation catalogue (92 entries)

en: <indirect child>
vi: <con gián tiếp>

en: [find_call] %s: 0x%lx to 0x%lx
vi: [tìm_gọi] %s: 0x%lx đến 0x%lx

en: [find_call] 0x%lx: jsr%s <indirect_child>
vi: [tìm_gọi] 0x%lx: jsr%s <con gián tiếp>

en: [find_call] 0x%lx: bsr
vi: [tìm_gọi] 0x%lx: bsr

en: %s: %s: unexpected end of file
vi: %s: %s: kết thức tập tin bất ngờ

en: %s: warning: ignoring basic-block exec counts (use -l or --line)
vi: %s: cảnh báo: đang bỏ qua việc đếm khối-cơ-bản exec (sử dụng -l hay --line)

note: FIXME: This only works if bfd_vma is unsigned long.
en: %s:%d: (%s:0x%lx) %lu executions
vi: %s:%d: (%s:0x%lx) %lu việc đã thi hành

en: <unknown>
vi: <chưa biết>

en: 
    
    Top %d Lines:
    
         Line      Count
vi: 
    
    Đầu %d Dòng:
    
         Tổng số dòng

en: 
    Execution Summary:
vi: 
    Tóm tắt thi hành:

en: %9ld   Executable lines in this file
vi: %9ld   Dòng có thể thi hành trong tập tin này

en: %9ld   Lines executed
vi: %9ld   Dòng được thi hành rồì

en: %9.2f   Percent of the file executed
vi: %9.2f   Phần trăm tập tin được thi hành rồi

en: 
    %9lu   Total number of line executions
vi: 
    %9lu   Tổng số dòng để thi hành

en: %9.2f   Average executions per line
vi: %9.2f   Số trung bình việc thì hành trong mỗi dòng

en: [cg_tally] arc from %s to %s traversed %lu times
vi: [cg_tally] hình cung từ %s đến %s được đi qua %lu lần

en: 		     Call graph (explanation follows)
vi: 		     Đồ thị gọi (có giải thích sau)

en: 			Call graph
vi: 			Đồ thị gọi

en: 
    granularity: each sample hit covers %ld byte(s)
vi: 
    độ hột: mỗi lần ghé mẫu trải ra %ld byte

en:  for %.2f%% of %.2f seconds
vi:  được %.2f%% của %.2f giây

en:  no time propagated
vi:  không có thời gian truyền bá

en: called
vi: được gọi

en: total
vi: tổng số

en: parents
vi: mẹ

en: index
vi: chỉ mục

en: %time
vi: %time (giờ)

en: self
vi: mình

en: descendants
vi: con cháu

en: name
vi: tên

en: children
vi: con

en: index %% time    self  children    called     name
vi: chỉ mục %% giờ    mình     con    đã gọi     tên

en:  <cycle %d as a whole> [%d]
vi:  <chu kỳ %d toàn bộ> [%d]

en: %6.6s %5.5s %7.7s %11.11s %7.7s %7.7s     <spontaneous>
vi: %6.6s %5.5s %7.7s %11.11s %7.7s %7.7s     <tự sinh>

en: %6.6s %5.5s %7.7s %7.7s %7.7s %7.7s     <spontaneous>
vi: %6.6s %5.5s %7.7s %7.7s %7.7s %7.7s     <tự sinh>

en: Index by function name
vi: Chỉ mục theo tên chức năng

en: <cycle %d>
vi: <chu kỳ %d>

en: %s: could not open %s.
vi: %s: không mở được %s.

en: %s: unable to parse mapping file %s.
vi: %s: không phân tách được tập tin ánh xạ %s.

en: %s: %s: not in a.out format
vi: %s: %s: không có định dạng a.out

en: %s: can't find .text section in %s
vi: %s: không tìm được phần .text trong %s

en: %s: ran out room for %lu bytes of text space
vi: %s: hết sức chứa đối với %lu byte dung lượng chữ

en: %s: can't do -c
vi: %s: không thi hành được -c

en: %s: -c not supported on architecture %s
vi: %s: -c  chưa được hỗ trợ trên kiến trúc %s

en: %s: file `%s' has no symbols
vi: %s: tập tin `%s' không có ký tự nào

en: %s: somebody miscounted: ltab.len=%d instead of %ld
vi: %s: việc đếm sai: ltab.len=%d thay thế %ld

en: %s: address size has unexpected value of %u
vi: %s: kích thước địa chỉ có trị số bất ngờ là %u

en: %s: file too short to be a gmon file
vi: %s: tập tin quá ngắn nên không phải là tập tin loại gmon

en: %s: file `%s' has bad magic cookie
vi: %s: tập tin `%s' có cookie ma thuật sai

en: %s: file `%s' has unsupported version %d
vi: %s: tập tin `%s' có phiên bản chưa được hỗ trợ %d

en: %s: %s: found bad tag %d (file corrupted?)
vi: %s: %s: đã tìm thẻ sai %d (tập tin bị hỏng không?)

en: %s: profiling rate incompatible with first gmon file
vi: %s: tỷ lệ tính hiện trạng không tương thích với tập tin gmon thứ nhất

en: %s: incompatible with first gmon file
vi: %s: không tương thích với tập tin gmon thứ nhất

en: %s: file '%s' does not appear to be in gmon.out format
vi: %s: không hình như tập tin '%s' có định dạng gmon.out

en: %s: unexpected EOF after reading %d/%d bins
vi: %s: kết thức tập tin bất ngờ sau khi đọc %d/%d bin

en: time is in ticks, not seconds
vi: tính thời gian bằng tích, không phải bằng giây

en: %s: don't know how to deal with file format %d
vi: %s: không biết cách xử lý khuôn dạng tập tin %d

en: File `%s' (version %d) contains:
vi: Tập tin `%s' (phiên bản %d) bao gồm:

en: 	%d histogram record
vi: 	%d mục biểu đồ tần xuất

en: 	%d histogram records
vi: 	%d mục biểu đồ tần xuất

en: 	%d call-graph record
vi: 	%d mục đồ thị gọi

en: 	%d call-graph records
vi: 	%d mục đồ thị gọi

en: 	%d basic-block count record
vi: 	%d mục đếm khối cơ bản

en: 	%d basic-block count records
vi: 	%d mục đếm khối cơ bản

en: Usage: %s [-[abcDhilLsTvwxyz]] [-[ACeEfFJnNOpPqQZ][name]] [-I dirs]
    	[-d[num]] [-k from/to] [-m min-count] [-t table-length]
    	[--[no-]annotated-source[=name]] [--[no-]exec-counts[=name]]
    	[--[no-]flat-profile[=name]] [--[no-]graph[=name]]
    	[--[no-]time=name] [--all-lines] [--brief] [--debug[=level]]
    	[--function-ordering] [--file-ordering]
    	[--directory-path=dirs] [--display-unused-functions]
    	[--file-format=name] [--file-info] [--help] [--line] [--min-count=n]
    	[--no-static] [--print-path] [--separate-files]
    	[--static-call-graph] [--sum] [--table-length=len] [--traditional]
    	[--version] [--width=n] [--ignore-non-functions]
    	[--demangle[=STYLE]] [--no-demangle]
    	[image-file] [profile-file...]
vi: Cách sử dụng: %s [-[abcDhilLsTvwxyz]] [-[ACeEfFJnNOpPqQZ][tên]] [-I thư-mục]
    	[-d[s]] [-k từ/tới] [-m đếm-tối-thiểu] [-t độ-dài-bảng]
    	[--[không-]nguồn-được-phụ-chú[=tên]] [--[không-]việc-đếm-thi-hành[=tên]]
    	[--[không-]hiện-trạng-bằng-phẳng[=tên]] [--[không-]đồ-thị[=tên]]
    	[--[không-]giờ=tên] [--tất-cả-dòng] [--vắn] [--gõ-lỗi[=mức]]
    	[--sắp-xếp-chức-năng] [--sắp-xế--tập-tin]
    	[--đường-dẫn-thư-mục=thư-mục] [--hiển-thị -các-chức-năng-chưa-được-sử-dụng]
    	[--khuôn-dạng-tập-tin=tên] [--thông-tin-tập-tin] [--trợ-giúp] [--dòng] [--việc-đếm-tối-thiểu=n]
    	[--không-tĩnh] [--đường-dẫn-để-in [--ngăn-cách-tập-tin]
    	[--đồ-thị-gọi-tĩnh] [--cộng] [--độ-dài-bảng=dài] [--truyền-thống]
    	[--phiên-bản] [--độ-rộng=n] [--bỏ-qua-điều-không-chức-năng]
    	[--tháo-gõ[=KIỂU]] [--không-tháo-gõ]
    	[tập-tin-ảnh] [tập-tin-hiện-trạng...]

en: Report bugs to %s
vi: Hãy trình báo lỗi nào cho %s

en: %s: debugging not supported; -d ignored
vi: %s: chưa hỗ trợ gõ lỗi nên bỏ qua -d

en: %s: unknown file format %s
vi: %s: không biết khuôn dạng tập tin %s

en: Based on BSD gprof, copyright 1983 Regents of the University of California.
vi: Đựa vào trình gprof của BSD, bản quyền © năm 1983 của những Quan nhiếp chính 
    của trường đại học California.

en: This program is free software.  This program has absolutely no warranty.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do. Chương trình này không bảo đảm gì cả.

en: %s: unknown demangling style `%s'
vi: %s: kiểu dạng tháo gõ (demangle) chưa biết `%s'

en: %s: Only one of --function-ordering and --file-ordering may be specified.
vi: %s: Có ghi rõ được chỉ một của hai đối --function-ordering (sắp xếp chức năng) 
    và --file-ordering (sắp xếp tập tin).

en: %s: sorry, file format `prof' is not yet supported
vi: %s: tiếc là chưa hỗ trợ khuôn dạng tập tin`prof'

en: %s: gmon.out file is missing histogram
vi: %s: tập tin gmon.out thiếu biểu đồ tần xuất

en: %s: gmon.out file is missing call-graph data
vi: %s: tập tin gmon.out file thiếu dữ liệu đồ thị gọi

en: %s: `%s' is incompatible with first gmon file
vi: %s: `%s' không tương thích với tập tin gmon thứ nhất

en: %s: %s: unexpected EOF after reading %u of %u samples
vi: %s: %s: gặp kết thức tập tin bất ngờ sau khi đọc %u của %u mẫu

en: %c%c/call
vi: %c%c/việc gọi

en:  for %.2f%% of %.2f %s
vi:  đối với %.2f%% của %.2f %s

en: 
    Each sample counts as %g %s.
vi: 
    Mỗi mẫu được tính là %g %s.

en:  no time accumulated
vi:  không có thời gian được tích lũy

en: cumulative
vi: lũy tích

en: self
vi: mình

en: total
vi: tổng số

en: time
vi: giờ

en: calls
vi: việc gọi

en: 
    
    
    flat profile:
vi: 
    
    
    hiện trạng bằng:

en: Flat profile:
vi: Hiện trạng bằng:

en: [find_call] 0x%lx: jal
vi: [tìm_gọi] 0x%lx: jal

en: [find_call] 0x%lx: jalr
vi: [tìm_gọi] 0x%lx: jalr

en: %s: could not locate `%s'
vi: %s: không định vị được `%s'

en: *** File %s:
vi: *** Tập tin %s:

en:  <cycle %d>
vi:  <chu kỳ %d>
