gold-2.23.2 - en to vi translation catalogue (475 entries)

en: %s: no archive symbol table (run ranlib)
vi: %s: không có bảng ký hiệu kho lưu (hãy chạy ranlib)

en: %s: bad archive symbol table names
vi: %s: tên bảng ký hiệu kho lưu sai

en: %s: malformed archive header at %zu
vi: %s: sai dạng phần đầu kho lưu tại %zu

en: %s: malformed archive header size at %zu
vi: %s: sai dạng kích cỡ phần đầu kho lưu tại %zu

en: %s: malformed archive header name at %zu
vi: %s: sai dạng tên phần đầu kho lưu tại %zu

en: %s: bad extended name index at %zu
vi: %s: chỉ mục tên mở rộng sai tại %zu

en: %s: bad extended name entry at header %zu
vi: %s: mục nhập tên mở rộng sai tại phần đầu %zu

en: %s: short archive header at %zu
vi: %s: phần đầu kho lưu ngắn tại %zu

en: %s: member at %zu is not an ELF object
vi: %s: bộ phận tại %zu không phải là đối tượng ELF

en: %s: archive libraries: %u
vi: %s: thư viện kho lưu: %u

en: %s: total archive members: %u
vi: %s: tổng thành viên kho lưu: %u

en: %s: loaded archive members: %u
vi: %s: đã nạp thành viên kho lưu: %u

en: %s: unsupported reloc %u against local symbol
vi: %s: sự định vị lại không được hỗ trợ %u so với ký hiệu cục bộ

en: requires unsupported dynamic reloc; recompile with -fPIC
vi: yêu cầu sự định vị lại động không được hỗ trợ — hãy biên dịch lại với các tuỳ chọn “-fPIC”

note: These are relocations which should only be seen by the dynamic linker, and should never be seen here.
en: %s: unexpected reloc %u in object file
vi: %s: gặp sự định vị lại không mong đợi %u trong tập tin đối tượng

en: %s: unsupported reloc %u against global symbol %s
vi: %s: sự định vị lại không được hỗ trợ %u so với ký hiệu toàn cục %s

en: %s: unsupported RELA reloc section
vi: %s: phần định vị lại RELA không được hỗ trợ

en: relocation R_ARM_MOVW_ABS_NC cannot be used when makinga shared object; recompile with -fPIC
vi: sự định vị lại “R_ARM_MOVW_ABS_NC” không thể sử dụng được khi tạo một đối tượng dùng chung: hãy biên dịch lại với “-fPIC”

en: relocation R_ARM_MOVT_ABS cannot be used when makinga shared object; recompile with -fPIC
vi: sự định vị lại “R_ARM_MOVT_ABS” không thể sử dụng được khi tạo một đối tượng dùng chung: hãy biên dịch lại với “-fPIC”

en: relocation R_ARM_THM_MOVW_ABS_NC cannot be used whenmaking a shared object; recompile with -fPIC
vi: sự định vị lại “R_ARM_THM_MOVW_ABS_NC” không thể sử dụng được khi tạo một đối tượng dùng chung: hãy biên dịch lại với “-fPIC”

en: relocation R_ARM_THM_MOVT_ABS cannot be used whenmaking a shared object; recompile with -fPIC
vi: sự định vị lại “R_ARM_THM_MOVT_ABS” không thể sử dụng được khi tạo một đối tượng dùng chung: hãy biên dịch lại với “-fPIC”

en: cannot find origin of R_ARM_BASE_PREL
vi: không tìm thấy gốc của “R_ARM_BASE_PREL”

en: cannot find origin of R_ARM_BASE_ABS
vi: không tìm thấy gốc của “R_ARM_BASE_ABS”

en: unexpected reloc %u in object file
vi: gặp sự định vị lại không mong đợi %u trong tập tin đối tượng

en: unsupported reloc %u
vi: định vị lại không được hỗ trợ %u

en: relocation overflow in relocation %u
vi: tràn vùng định vị lại trong sự định vị lại %u

en: unexpected opcode while processing relocation %u
vi: gặp mã thao tác không mong đợi khi xử lý sự định vị lại %u

en: unsupported reloc %u in object file
vi: gặp sự định vị lại không được hỗ trợ %u trong tập tin đối tượng

en: cannot open %s: %s:
vi: không thể mở %s: %s:

en: not compressing section data: zlib error
vi: không đang nén dữ liệu phần: lỗi zlib

en: cannot open symbol count file %s: %s
vi: không thể mở tập tin đếm ký hiệu %s: %s

en: file %s was removed during the link
vi: tập tin “%s” bị gỡ bỏ trong khi liên kết

en: out of file descriptors and couldn't close any
vi: cạn bộ mô tả tập tin và không thể đóng bộ nào

en: while closing %s: %s
vi: trong khi đóng %s: %s

en: %s: can not read directory: %s
vi: %s: không thể đọc thư mục: %s

en: Unusually large LEB128 decoded, debug information may be corrupted
vi: Giải mã được LEB128 rất lớn: thông tin gỡ lỗi có thể bị hỏng

en: unexpected duplicate type %u section: %u, %u
vi: gặp kiểu trùng không mong đợi %u trong phần: %u, %u

en: unexpected link in section %u header: %u != %u
vi: gặp liên kết không mong đợi trong phần %u dòng đầu: %u != %u

en: DYNAMIC section %u link out of range: %u
vi: liên kết phần ĐỘNG %u vượt ra ngoài giới hạn: %u

en: DYNAMIC section %u link %u is not a strtab
vi: liên kết phần ĐỘNG %u %u không phải strtab

en: DT_SONAME value out of range: %lld >= %lld
vi: giá trị “DT_SONAME” ở ngoại phạm vi: %lld ≥ %lld

en: DT_NEEDED value out of range: %lld >= %lld
vi: giá trị “DT_NEEDED” ở ngoại phạm vi: %lld ≥ %lld

en: missing DT_NULL in dynamic segment
vi: thiếu “DT_NULL” trong phân đoạn động

en: invalid dynamic symbol table name index: %u
vi: chỉ mục tên bảng ký hiệu động không hợp lệ: %u

en: dynamic symbol table name section has wrong type: %u
vi: phần tên bảng ký hiệu động có kiểu sai: %u

en: bad section name offset for section %u: %lu
vi: sai đặt khoảng bù tên phần cho phần %u: %lu

en: duplicate definition for version %u
vi: định nghĩa bị trùng cho phiên bản %u

en: unexpected verdef version %u
vi: gặp phiên bản verdef không mong đợi %u

en: verdef vd_cnt field too small: %u
vi: trường “vd_cnt” verdef quá nhỏ: %u

en: verdef vd_aux field out of range: %u
vi: trường “vd_aux” verdef ở ngoại phạm vi: %u

en: verdaux vda_name field out of range: %u
vi: trường “vda_name” verdef ở ngoại phạm vi: %u

en: verdef vd_next field out of range: %u
vi: trường “vd_next” verdef ở ngoại phạm vi: %u

en: unexpected verneed version %u
vi: gặp phiên bản verneed không mong đợi %u

en: verneed vn_aux field out of range: %u
vi: trường “vn_aux” verneed ở ngoại phạm vi: %u

en: vernaux vna_name field out of range: %u
vi: trường “vna_name” vernaux ở ngoại phạm vi: %u

en: verneed vna_next field out of range: %u
vi: trường “vna_next” verneed ở ngoại phạm vi: %u

en: verneed vn_next field out of range: %u
vi: trường “vn_next” verneed ở ngoại phạm vi: %u

en: size of dynamic symbols is not multiple of symbol size
vi: kích cỡ của ký hiệu động không phải là bội số cho kích cỡ ký hiệu

en: symbol %s has undefined version %s
vi: ký hiệu %s có phiên bản chưa được định nghĩa %s

en: ** eh_frame_hdr
vi: ** khung_eh_hdr

en: ** eh_frame
vi: ** khung_eh

en: %s: fatal error:
vi: %s: lỗi nghiêm trọng:

en: %s: error:
vi: %s: lỗi:

en: %s: warning:
vi: %s: cảnh báo:

en: %s: %s: error:
vi: %s: %s: lỗi:

en: %s: %s: warning:
vi: %s: %s: cảnh báo:

en: %s: %s: error: undefined reference to '%s'
vi: %s: %s: lỗi: tham chiếu chưa định nghĩa đến “%s”

en: %s: %s: error: undefined reference to '%s', version '%s'
vi: %s: %s: lỗi: tham chiếu chưa định nghĩa đến “%s”, phiên bản “%s”

en: undefined symbol '%s' referenced in expression
vi: ký hiệu chưa được định nghĩa “%s” được tham chiếu trong biểu thức

en: invalid reference to dot symbol outside of SECTIONS clause
vi: tham chiếu sai đến ký hiệu chấm bên ngoài mệnh đề SECTIONS (phần)

note: Handle unary operators.  We use a preprocessor macro as a hack to capture the C operator.
en: unary
vi: nguyên phân

note: Handle binary operators.  We use a preprocessor macro as a hack to capture the C operator.  KEEP_LEFT means that if the left operand is section relative and the right operand is not, the result uses the same section as the left operand.  KEEP_RIGHT is the same with left and right swapped.  IS_DIV me
en: binary
vi: nhị phân

en:  by zero
vi:  cho không

en: max applied to section relative value
vi: tối đa áp dụng cho giá trị tương đối của phần

en: min applied to section relative value
vi: tối thiểu áp dụng cho giá trị tương đối của phần

en: aligning to section relative value
vi: sắp hàng theo giá trị tương đối của phần

en: unknown constant %s
vi: không rõ hằng số %s

en: SEGMENT_START not implemented
vi: “SEGMENT_START” (đầu đoạn) chưa được thực hiện

en: ORIGIN not implemented
vi: “ORIGIN” (gốc) chưa được thực hiện

en: LENGTH not implemented
vi: “LENGTH” (chiều dài) chưa được thực hiện

en: munmap failed: %s
vi: munmap bị lỗi: %s

en: %s: fstat failed: %s
vi: %s: fstat bị lỗi: %s

en: could not reopen file %s
vi: không thể mở lại tập tin %s

en: %s: pread failed: %s
vi: %s: pread bị lỗi: %s

en: %s: file too short: read only %lld of %lld bytes at %lld
vi: %s: tập tin quá ngắn: đọc được chỉ %lld byte trên %lld byte theo %lld

en: %s: attempt to map %lld bytes at offset %lld exceeds size of file; the file may be corrupt
vi: %s: việc thử ánh xạ %lld byte đẳng sau khoảng bù %lld cũng vượt quá kích cỡ tập tin; tập tin có thể bị hỏng

en: %s: mmap offset %lld size %lld failed: %s
vi: %s: khoảng bù ánh xạ vùng nhớ (mmap) %lld kích cỡ %lld bị lỗi: %s

en: %s: lseek failed: %s
vi: %s: lseek bị lỗi: %s

en: %s: readv failed: %s
vi: %s: readv bị lỗi: %s

en: %s: file too short: read only %zd of %zd bytes at %lld
vi: %s: tập tin quá ngắn: đọc được chỉ %zd byte trên %zd byte theo %lld

en: %s: total bytes mapped for read: %llu
vi: %s: tổng byte được ánh xạ để đọc: %llu

en: %s: maximum bytes mapped for read at one time: %llu
vi: %s: số tối đa các byte được ánh xạ để đọc cùng lúc: %llu

en: %s: stat failed: %s
vi: %s: stat bị lỗi: %s

en: cannot find %s%s
vi: không tìm thấy %s%s

en: cannot find %s
vi: không tìm thấy %s

en: cannot open %s: %s
vi: không thể mở %s: %s

en: pthead_mutextattr_init failed: %s
vi: pthead_mutextattr_init gặp lỗi: %s

en: pthread_mutextattr_settype failed: %s
vi: pthread_mutextattr_settype gặp lỗi: %s

en: pthread_mutex_init failed: %s
vi: pthread_mutex_init gặp lỗi: %s

en: pthread_mutexattr_destroy failed: %s
vi: pthread_mutexattr_destroy gặp lỗi: %s

en: pthread_mutex_destroy failed: %s
vi: pthread_mutex_destroy bị lỗi: %s

en: pthread_mutex_lock failed: %s
vi: pthread_mutex_lock bị lỗi: %s

en: pthread_mutex_unlock failed: %s
vi: pthread_mutex_unlock bị lỗi: %s

en: pthread_cond_init failed: %s
vi: pthread_cond_init bị lỗi: %s

en: pthread_cond_destroy failed: %s
vi: pthread_cond_destroy bị lỗi: %s

en: pthread_cond_wait failed: %s
vi: pthread_cond_wait bị lỗi: %s

en: pthread_cond_signal failed: %s
vi: pthread_cond_signal bị lỗi: %s

en: pthread_cond_broadcast failed: %s
vi: pthread_cond_broadcast bị lỗi: %s

en: pthread_once failed: %s
vi: pthread_once bị lỗi: %s

en: %s: internal error in %s, at %s:%d
vi: %s: gặp lỗi nội bộ trong %s, tại %s:%d

en: no input files
vi: không có tập tin nhập vào

en: cannot mix -r with --gc-sections or --icf
vi: không thể kết hợp tuỳ chọn “-r” với “--gc-sections”, cũng không thể kết hợp nó với “--icf”

en: cannot mix -static with dynamic object %s
vi: không thể kết hợp tuỳ chọn “-static” (tĩnh) với đối tượng động %s

en: cannot mix -r with dynamic object %s
vi: không thể kết hợp tuỳ chọn “-r” với đối tượng động %s

en: cannot use non-ELF output format with dynamic object %s
vi: không thể sử dụng định dạng kết xuất khác ELF với đối tượng động %s

en: cannot mix split-stack '%s' and non-split-stack '%s' when using -r
vi: không thể kết hợp đống chia ra “%s” và đống không chia ra “%s” khi sử dụng tuỳ chọn “-r”

note: FIXME: This needs to specify the location somehow.
en: missing expected TLS relocation
vi: thiếu sự định vị lại TLS mong đợi

en: section symbol %u has bad shndx %u
vi: ký hiệu phần %u có shndx sai %u

en: local symbol %u has bad shndx %u
vi: ký hiệu cục bộ %u có shndx sai %u

en: both SUN and GNU model TLS relocations
vi: định vị lại TLS kiểu cả hai SUN và GNU

en: failed to match split-stack sequence at section %u offset %0zx
vi: không khớp được dãy đống chia ra tại phần %u khoảng bù %0zx

en: %s: ICF Converged after %u iteration(s)
vi: %s: ICF đồng quy sau %u lần lặp lại

en: %s: ICF stopped after %u iteration(s)
vi: %s: ICF bị dừng sau %u lần lặp lại

en: Could not find symbol %s to unfold
vi: Không tìm thấy ký hiệu %s để mở ra

en: the link might take longer: cannot perform incremental link: %s
vi: tiến trình liên kết có thể chạy lâu hơn — không thể thực hiện tiến trình liên kết dần: %s

en: no incremental data from previous build
vi: không có dữ liệu dần từ việc xây dựng trước

en: invalid incremental build data
vi: gặp dữ liệu xây dựng dần sai

en: different version of incremental build data
vi: gặp phiên bản khác về dữ liệu xây dựng dần

en: command line changed
vi: dòng lệnh bị thay đổi

en: unsupported ELF machine number %d
vi: số thứ tự máy ELF không được hỗ trợ %d

en: output is not an ELF file.
vi: kết xuất không phải là một tập tin ELF.

en: unsupported file: 32-bit, big-endian
vi: tập tin không được hỗ trợ: 32-bit về cuối lớn

en: unsupported file: 32-bit, little-endian
vi: tập tin không được hỗ trợ: 32-bit về cuối nhỏ

en: unsupported file: 64-bit, big-endian
vi: tập tin không được hỗ trợ: 64-bit về cuối lớn

en: unsupported file: 64-bit, little-endian
vi: tập tin không được hỗ trợ: 64-bit về cuối nhỏ

en: --build-id=uuid failed: could not open /dev/urandom: %s
vi: --build-id=uuid bị lỗi: không mở được /dev/urandom: %s

en: /dev/urandom: read failed: %s
vi: /dev/urandom: lỗi đọc: %s

en: /dev/urandom: expected %zu bytes, got %zd bytes
vi: /dev/urandom: mong đợi %zu byte, còn nhận %zd byte

en: --build-id argument '%s' not a valid hex number
vi: đối số mã số xây dựng “--build-id” “%s” không phải một số thập lục đúng

en: unrecognized --build-id argument '%s'
vi: không nhận ra đối số mã số xây dựng “--build-id” “%s”

en: load segment overlap [0x%llx -> 0x%llx] and [0x%llx -> 0x%llx]
vi: đoạn nạp chồng đè lên nhau [0x%llx -> 0x%llx] và [0x%llx -> 0x%llx]

en: cannot open map file %s: %s
vi: không thể mở tập tin ánh xạ %s: %s

en: cannot close map file: %s
vi: không thể đóng tập tin ánh xạ: %s

en: Archive member included because of file (symbol)
vi: Gồm bộ phận kho lưu do tập tin (ký hiệu)

en: 
    Allocating common symbols
vi: 
    Đang cấp phát các ký hiệu dùng chung

en: Common symbol       size              file
vi: Ký hiệu chung       kích cỡ           tập tin

en: 
    Memory map
vi: 
    Ánh xạ bộ nhớ

en: 
    Discarded input sections
vi: 
    Các phần nhập bị huỷ

en: %s: %s merged constants size: %lu; input: %zu; output: %zu
vi: %s: %s kích cỡ các hằng số gộp lại: %lu; vào: %zu; ra: %zu

en: mergeable string section length not multiple of character size
vi: chiều dài phần chuỗi có thể gộp lại không phải là bội số cho kích cỡ ký tự

en: %s: last entry in mergeable string section '%s' not null terminated
vi: %s: phần chuỗi có thể gộp lại chứa mục nhập cuối cùng “%s” không phải chấm dứt vô giá trị

en: %s: %s input: %zu
vi: %s: vào %s: %zu

en: ** merge constants
vi: ** hằng số gộp lại

en: ** merge strings
vi: ** chuỗi gộp lại

en: missing SHT_SYMTAB_SHNDX section
vi: thiếu phần “SHT_SYMTAB_SHNDX”

en: symbol %u out of range for SHT_SYMTAB_SHNDX section
vi: ký hiệu %u ở ngoại phạm vi cho phần “SHT_SYMTAB_SHNDX”

en: extended index for symbol %u out of range: %u
vi: chỉ mục mở rộng cho ký hiệu %u ở ngoại phạm vi: %u

en: section name section has wrong type: %u
vi: phần tên phần có kiểu sai: %u

en: invalid symbol table name index: %u
vi: sai đặt chỉ mục tên bảng ký hiệu: %u

en: symbol table name section has wrong type: %u
vi: phần tên bảng ký hiệu có kiểu sau: %u

en: section group %u info %u out of range
vi: thông tin %1$u về nhóm phần %2$u ở ngoài phạm vi

en: symbol %u name offset %u out of range
vi: khoảng bù tên %1$u của ký hiệu %2$u ở ngoài phạm vi

en: symbol %u invalid section index %u
vi: sai đặt chỉ mục phần %1$u của ký hiệu %2$u

en: section %u in section group %u out of range
vi: phần %u trong nhóm phần %u ở ngoại phạm vi

en: invalid section group %u refers to earlier section %u
vi: sai đặt nhóm phần %u mà tham chiếu đến phần trước %u

en: relocation section %u has bad info %u
vi: phần định vị lại %u có thông tin sai %u

en: %s: removing unused section from '%s' in file '%s'
vi: %s: đang gỡ bỏ phần không dùng khỏi “%s” trong tập tin “%s”

en: %s: ICF folding section '%s' in file '%s'into '%s' in file '%s'
vi: %s: ICF đang gấp phần “%s” trong tập tin “%s” vào “%s” trong tập tin “%s”

en: size of symbols is not multiple of symbol size
vi: kích cỡ của ký hiệu không phải là bội số cho kích cỡ ký hiệu

en: local symbol %u section name out of range: %u >= %u
vi: tên phần của ký hiệu %u ở ngoại phạm vi: %u ≥ %u

en: unknown section index %u for local symbol %u
vi: không rõ chỉ mục phần %u cho ký hiệu cục bộ %u

en: local symbol %u section index %u out of range
vi: chỉ mục phần %1$u của ký hiệu cục bộ %2$u ở ngoại phạm vi

en: %s is not supported but is required for %s in %s
vi: %s không được hỗ trợ còn yêu cầu cho %s trong %s

en: %s: unsupported ELF machine number %d
vi: %s: số thứ tự máy ELF không được hỗ trợ %d

en: %s: incompatible target
vi: %s: đích đến không tương thích

en: %s: not configured to support 32-bit big-endian object
vi: %s: không phải được cấu hình để hỗ trợ đối tượng về cuối lớn 32-bit

en: %s: not configured to support 32-bit little-endian object
vi: %s: không phải được cấu hình để hỗ trợ đối tượng về cuối nhỏ 32-bit

en: %s: not configured to support 64-bit big-endian object
vi: %s: không phải được cấu hình để hỗ trợ đối tượng về cuối lớn 64-bit

en: %s: not configured to support 64-bit little-endian object
vi: %s: không phải được cấu hình để hỗ trợ đối tượng về cuối nhỏ 64-bit

en: Usage: %s [options] file...
    Options:
vi: Cách dùng: %s [các_tùy_chọn] tệp...
    Các tùy chọn:

note: config.guess and libtool.m4 look in ld --help output for the string "supported targets".
en: %s: supported targets:
vi: %s: đích được hỗ trợ:

en: Report bugs to %s
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s

en: %s: invalid option value (expected an integer): %s
vi: %s: giá trị tuỳ chọn sai (mong đợi số nguyên): %s

en: %s: invalid option value (expected a floating point number): %s
vi: %s: giá trị tuỳ chọn sai (mong đợi số dấu phẩy động): %s

en: %s: must take a non-empty argument
vi: %s: phải nhận một đối số khác trống

en: %s: must take one of the following arguments: %s
vi: %s: phải nhận một của những đối số theo đây: %s

en:   Supported targets:
vi:   Đích được hỗ trợ:

en: unable to parse script file %s
vi: không thể phân tích cú pháp của tập tin văn lệnh %s

en: unable to parse version script file %s
vi: không thể phân tích cú pháp của tập tin văn lệnh phiên bản %s

en: unable to parse dynamic-list script file %s
vi: không thể phân tích cú pháp của tập tin văn lệnh danh sách động %s

en: format '%s' not supported; treating as elf (supported formats: elf, binary)
vi: định dạng “%s” không được hỗ trợ nên xử lý như là ELF (định dạng được hỗ trợ: elf, nhị phân)

en: %s: use the --help option for usage information
vi: %s: hãy sử dụng tùy chọn trợ giúp “--help” để xem thông tin về cách sử dụng

en: unexpected argument
vi: gặp đối số không mong đợi

en: missing argument
vi: thiếu đối số

en: unknown -z option
vi: tùy chọn không rõ “-z”

en: ignoring --threads: %s was compiled without thread support
vi: đang bỏ qua tuỳ chọn “--threads”: %s đã được biên dịch mà không hỗ trợ nhánh

en: ignoring --thread-count: %s was compiled without thread support
vi: đang bỏ qua tuỳ chọn “--thread-count”: %s đã được biên dịch mà không hỗ trợ nhánh

en: unable to open -retain-symbols-file file %s: %s
vi: không thể mở tập tin giữ lại ký hiệu (-retain-symbols-file) %s: %s

en: -shared and -static are incompatible
vi: hai tùy chọn “-shared” (dùng chung) và “-static” (tĩnh) không tương thích với nhau

en: -shared and -pie are incompatible
vi: hai tùy chọn “-shared” (dùng chung) và “-pie” không tương thích với nhau

en: -shared and -r are incompatible
vi: hai tùy chọn “-shared” (dùng chung) và “-r” không tương thích với nhau

en: -pie and -r are incompatible
vi: hai tùy chọn “-pie” và “-r” không tương thích với nhau

en: -retain-symbols-file does not yet work with -r
vi: tuỳ chọn “-retain-symbols-file” chưa hoạt động cùng với “-r”

en: binary output format not compatible with -shared or -pie or -r
vi: định dạng kết xuất nhị phân không tương thích với tuỳ chọn “-shared” (dùng chung) hoặc “-pie” hoặc “-r”

en: --hash-bucket-empty-fraction value %g out of range [0.0, 1.0)
vi: giá trị “--hash-bucket-empty-fraction” %g ở ngoại phạm vi [0.0, 1.0)

en: Options --incremental-changed, --incremental-unchanged, --incremental-unknown require the use of --incremental
vi: Mỗi tuỳ chọn dưới đây:
     --incremental-changed (dần thay đổi)
     --incremental-unchanged (dần không thay đổi)
     --incremental-unknown (dần không rõ)
    thì yêu cầu đặt tuỳ chọn “--incremental” (dần).

en: May not nest groups
vi: Không cho phép nhóm lồng nhau

en: Group end without group start
vi: Có cuối nhóm mà không có đầu nhóm

note: I guess it's neither a long option nor a short option.
en: unknown option
vi: tùy chọn không rõ

en: %s: missing group end
vi: %s: thiếu cuối nhóm

en: Report usage information
vi: Thông báo thông tin về cách sử dụng

en: Report version information
vi: Thông báo thông tin về phiên bản

en: Report version and target information
vi: Thông báo thông tin về phiên bản và đích

en: Not supported
vi: Không được hỗ trợ

en: Do not copy DT_NEEDED tags from shared libraries
vi: Đừng sao chép thẻ “DT_NEEDED” từ thư viện dùng chung

en: Allow unresolved references in shared libraries
vi: Cho phép tham chiếu chưa tháo gỡ trong thư viện dùng chung

en: Do not allow unresolved references in shared libraries
vi: Đừng cho phép tham chiếu chưa tháo gỡ trong thư viện dùng chung

en: Only set DT_NEEDED for shared libraries if used
vi: Chỉ đặt thẻ “DT_NEEDED” cho thư viện dùng chung (nếu dùng)

en: Always DT_NEEDED for shared libraries
vi: Lúc nào cũng đặt thẻ “DT_NEEDED” cho thư viện dùng chung

en: Set input format
vi: Đặt định dạng đầu vào

en: -l searches for shared libraries
vi: tuỳ chọn “-l” tìm kiếm thư viện dùng chung

en: -l does not search for shared libraries
vi: tuỳ chọn “-l” không tìm kiếm thư viện dùng chung

en: Bind defined symbols locally
vi: Buộc ký hiệu được định nghĩa một cách cục bộ

en: Bind defined function symbols locally
vi: Buộc ký hiệu hàm được định nghĩa một cách cụ bộ

en: Generate build ID note
vi: Tạo ghi chú mã số xây dựng

en: [=STYLE]
vi: [=KIỂU_DÁNG]

en: Check segment addresses for overlaps (default)
vi: Kiểm tra địa chỉ phần có chồng chéo (mặc định)

en: Do not check segment addresses for overlaps
vi: Đừng kiểm tra địa chỉ phần có chồng chéo

en: Compress .debug_* sections in the output file
vi: Nén phần “.debug_*” trong tập tin kết xuất

en: [none]
vi: [không có]

en: Define common symbols
vi: Định nghĩa các ký hiệu chung

en: Do not define common symbols
vi: Không định nghĩa các ký hiệu chung

en: Alias for -d
vi: Bí danh cho “-d”

en: Turn on debugging
vi: Bật gỡ lỗi

en: [all,files,script,task][,...]
vi: [all,files,script,task][,...]
    
    all	tất cả
    files	các tập tin
    script	văn lệnh
    task	công việc

en: Define a symbol
vi: Định nghĩa một ký hiệu

en: SYMBOL=EXPRESSION
vi: KÝ_HIỆU=BIỂU_THỨC

en: Demangle C++ symbols in log messages
vi: Tháo gỡ ký hiệu C++ trong thông điệp ghi lưu

en: Do not demangle C++ symbols in log messages
vi: Đừng tháo gỡ ký hiệu C++ trong thông điệp ghi lưu

en: Try to detect violations of the One Definition Rule
vi: Thử phát hiện sự vi phạm Quy tắc Định nghĩa đơn

en: Delete all temporary local symbols
vi: Xoá bỏ tất cả các ký hiệu cục bộ tạm thời

en: Add data symbols to dynamic symbols
vi: Thêm ký hiệu dữ liệu vào ký hiệu động

en: Add C++ operator new/delete to dynamic symbols
vi: Thêm vào ký hiệu động toán từ mới/xoá (new/delete) kiểu C++

en: Add C++ typeinfo to dynamic symbols
vi: Thêm vào ký hiệu động toán từ loại thông tin (typeinfo) kiểu C++

en: Read a list of dynamic symbols
vi: Đọc một danh sách các ký hiệu động

en: FILE
vi: TẬP-TIN

en: Set program start address
vi: Đặt địa chỉ bắt đầu của chương trình

en: ADDRESS
vi: ĐỊA_CHỈ

en: Exclude libraries from automatic export
vi: Loại trừ thư viện ra việc tự động xuất khẩu

en: Export all dynamic symbols
vi: Xuất mọi ký hiệu động

en: Do not export all dynamic symbols (default)
vi: Đừng xuất ký hiệu động (mặc định)

en: Create exception frame header
vi: Tạo phần đầu khung ngoại lệ

en: Treat warnings as errors
vi: Xử lý cảnh báo là lỗi

en: Do not treat warnings as errors
vi: Đừng xử lý cảnh báo là lỗi

en: Call SYMBOL at unload-time
vi: Gọi KÝ_HIỆU vào lúc bỏ nạp

en: SYMBOL
vi: KÝ_HIỆU

en: Set shared library name
vi: Đặt tên thư viện dùng chung

en: FILENAME
vi: TÊN_TỆP

en: Min fraction of empty buckets in dynamic hash
vi: Tối thiểu phân số các xô trống trong hàm tạo chuỗi duy nhất động

en: FRACTION
vi: PHÂN_SỐ

en: Dynamic hash style
vi: Kiểu dáng hàm tạo chuỗi duy nhất động

en: [sysv,gnu,both]
vi: [sysv,gnu,both]
    
    both	cả hai

en: Set dynamic linker path
vi: Đặt đường dẫn đến bộ liên kết động

en: PROGRAM
vi: CHƯƠNG_TRÌNH

en: Work in progress; do not use
vi: Vẫn còn được phát triển: đừng sử dụng

en: Do a full build
vi: Xây dựng hoàn toàn

en: Assume files changed
vi: Giả sử tập tin bị thay đổi

en: Assume files didn't change
vi: Giả sử tập tin chưa thay đổi

en: Use timestamps to check files (default)
vi: Sử dụng nhãn thời gian để kiểm tra tập tin (mặc định)

en: Call SYMBOL at load-time
vi: Gọi KÝ_HIỆU vào lúc nạp

en: Read only symbol values from FILE
vi: Đọc chỉ những giá trị ký hiệu từ tập tin đưa ra

en: Search for library LIBNAME
vi: Tìm kiếm thư viện tên này

en: LIBNAME
vi: TÊN_THƯ_VIỆN

en: Add directory to search path
vi: Thêm thư mục này vào đường dẫn tìm kiếm

en: DIR
vi: TMỤC

en: Ignored for compatibility
vi: Bị bỏ qua để tương thích

en: EMULATION
vi: MÔ_PHỎNG

en: Write map file on standard output
vi: In tập tin ánh xạ ra đầu ra tiêu chuẩn

en: Write map file
vi: Ghi tập tin ánh xạ

en: MAPFILENAME
vi: TÊN_TỆP_ÁNH_XẠ

en: Do not page align data
vi: Đừng chỉnh canh dữ liệu theo trang

en: Do not page align data, do not make text readonly
vi: Đừng chỉnh canh dữ liệu theo trang, đừng đặt văn bản là chỉ-đọc

en: Page align data, make text readonly
vi: Chỉnh canh dữ liệu theo trang, đặt văn bản là chỉ-đọc

en: Enable use of DT_RUNPATH and DT_FLAGS
vi: Bật sử dụng “DT_RUNPATH” và “DT_FLAGS”

en: Disable use of DT_RUNPATH and DT_FLAGS
vi: Tắt sử dụng “DT_RUNPATH” và “DT_FLAGS”

en: Create an output file even if errors occur
vi: Tạo tập tin kết xuất thậm chí nếu gặp lỗi

en: Report undefined symbols (even with --shared)
vi: Thông báo ký hiệu chưa định nghĩa (ngay cả khi đặt tuỳ chọn “--shared”)

en: Set output file name
vi: Đặt tên tập tin kết xuất

en: Optimize output file size
vi: Tối ưu hoá kích cỡ tập tin kết xuất

en: LEVEL
vi: CẤP

en: Set output format
vi: Đặt định dạng kết xuất

en: [binary]
vi: [nhị phân]

en: Create a position independent executable
vi: Tạo một bản thực hiện không phụ thuộc vào vị trí

en: Load a plugin library
vi: Nạp một thư viện phần bổ sung

en: PLUGIN
vi: PHẦN BỔ SUNG

en: Pass an option to the plugin
vi: Gửi một tuỳ chọn cho phần bổ sung

en: OPTION
vi: TÙY_CHỌN

en: Preread archive symbols when multi-threaded
vi: Đọc sẵn các ký hiệu kho lưu khi chạy đa luồng

en: Print symbols defined and used for each input
vi: In ra những ký hiệu được định nghĩa và sử dụng cho mỗi đầu vào

en: Ignored for SVR4 compatibility
vi: Bị bỏ qua để tương thích với SVR4

en: Generate relocations in output
vi: Tạo ra sự định vị lại trong kết xuất

en: Generate relocatable output
vi: Tạo ra kết xuất có thể định vị lại

en: Relax branches on certain targets
vi: Lơi ra nhánh trên một số đích nào đó

en: keep only symbols listed in this file
vi: giữ chỉ những ký hiệu nằm trong tập tin này

en: [file]
vi: [tập_tin]

en: Add DIR to runtime search path
vi: Thêm TMỤC vào đường dẫn tìm kiếm lúc chạy

en: Add DIR to link time shared library search path
vi: Thêm TMỤC vào đường dẫn tìm kiếm thư viện dùng chung vào lúc liên kết

en: Strip all symbols
vi: Tước mọi ký hiệu

en: Strip debugging information
vi: Tước thông tin gỡ lỗi

en: Emit only debug line number information
vi: Xuất chỉ thông tin về số thứ tự dòng gỡ lỗi

en: Strip debug symbols that are unused by gdb (at least versions <= 6.7)
vi: Tước ký hiệu gỡ lỗi không phải do gdb dùng (ít nhất phiên bản ≤ 6.7)

en: Strip LTO intermediate code sections
vi: Tước các phần mã trung gian LTO

en: (ARM only) The maximum distance from instructions in a group of sections to their stubs.  Negative values mean stubs are always after the group. 1 means using default size.
vi: (Chỉ cho ARM) Khoảng cách tối đa giữa câu lệnh và mẩu trong một nhóm phần. Giá trị âm đặt mẩu đẳng sau nhóm; giá trị 1 sử dụng kích cỡ mặc định.

en: SIZE
vi: CỠ

en: Use less memory and more disk I/O (included only for compatibility with GNU ld)
vi: Sử dụng vùng nhớ nhỏ hơn và vùng V/R đĩa lớn hơn (bao gồm chỉ để tương thích với ld của GNU)

en: Generate shared library
vi: Tạo thư viện dùng chung

en: Stack size when -fsplit-stack function calls non-split
vi: Kích cỡ đống khi hàm “-fsplit-stack” gọi “non-split”

en: Do not link against shared libraries
vi: Đừng liên kết so với thư viện dùng chung

en: Identical Code Folding. '--icf=safe' folds only ctors and dtors.
vi: Identical Code Folding (ICF = gấp lại mã trùng). “--icf-safe” chỉ gấp lại các ctor và dtor.

en: Number of iterations of ICF (default 2)
vi: Số các lần lặp lại ICF (mặc định là 2)

en: COUNT
vi: SỐ_LƯỢNG

en: List folded identical sections on stderr
vi: Liệt kê các phần trùng gấp lại trên đầu lỗi tiêu chuẩn

en: Do not list folded identical sections
vi: Đừng liệt kê phần trùng gấp lại

en: Do not fold this symbol during ICF
vi: Đừng gấp lại ký hiệu này trong khi ICF

en: Remove unused sections
vi: Gỡ bỏ phần không dùng nào

en: Don't remove unused sections (default)
vi: Đừng gỡ bỏ phần không dùng (mặc định)

en: List removed unused sections on stderr
vi: Liệt kê trên đầu lỗi tiêu chuẩn các phần không dùng bị gỡ bỏ

en: Do not list removed unused sections
vi: Không liệt kê phần không dùng bị gỡ bỏ

en: Print resource usage statistics
vi: In ra thống kê về sử dụng tài nguyên của máy tính

en: Set target system root directory
vi: Đặt thư mục gốc của hệ thống đích

en: Print the name of each input file
vi: In ra tên của mỗi tập tin nhập vào

en: Read linker script
vi: Đọc văn lệnh liên kết

en: Run the linker multi-threaded
vi: Chạy bộ liên kết một cách đa luồng

en: Do not run the linker multi-threaded
vi: Đừng chạy bộ liên kết một cách đa luồng

en: Number of threads to use
vi: Số các nhánh cần dùng

en: Number of threads to use in initial pass
vi: Số lượng tuyến cần dùng trong lần duyệt qua đầu tiên

en: Number of threads to use in middle pass
vi: Số lượng tuyến cần dùng trong lần duyệt qua vừa

en: Number of threads to use in final pass
vi: Số lượng tuyến cần dùng trong lần duyệt qua cuối cùng

en: Set the address of the bss segment
vi: Đặt địa chỉ của đoạn “bss”

en: Set the address of the data segment
vi: Đặt địa chỉ của đoạn “data” (dữ liệu)

en: Set the address of the text segment
vi: Đặt địa chỉ của đoạn “text” (văn bản)

en: Create undefined reference to SYMBOL
vi: Tạo tham chiếu chưa định nghĩa đến ký hiệu này

en: Synonym for --debug=files
vi: Đồng nghĩa với “--debug=files”

en: Read version script
vi: Đọc văn lệnh phiên bản

en: Warn about duplicate common symbols
vi: Cảnh báo về ký hiệu chung trùng

en: Do not warn about duplicate common symbols (default)
vi: Không cảnh báo về ký hiệu chung trùng (mặc định)

en: Warn when skipping an incompatible library
vi: Cảnh báo khi bỏ qua một thư viện không tương thích

en: Don't warn when skipping an incompatible library
vi: Không cảnh báo khi bỏ qua một thư viện không tương thích

en: Include all archive contents
vi: Bao gồm toàn bộ nội dung kho lưu

en: Include only needed archive contents
vi: Bao gồm chỉ nội dung kho lưu yêu cầu

en: Use wrapper functions for SYMBOL
vi: Sử dụng các hàm bao bọc cho KÝ_HIỆU

en: Trace references to symbol
vi: Tìm đường của tham chiếu đến ký hiệu

en: Default search path for Solaris compatibility
vi: Đường dẫn tìm kiếm mặc định để tương thích với Solaris

en: PATH
vi: ĐƯỜNG_DẪN

en: Start a library search group
vi: Bắt đầu một nhóm tìm kiếm thư viện

en: End a library search group
vi: Kết thúc một nhóm tìm kiếm thư viện

en: Sort dynamic relocs
vi: Sắp xếp các sự định vị lại động

en: Do not sort dynamic relocs
vi: Đừng sắp xếp các sự định vị lại động

en: Set common page size to SIZE
vi: Đặt kích cỡ trang chung thành CỠ

en: Mark output as requiring executable stack
vi: Đánh dấu kết xuất như là yêu cầu đống có thể thực hiện được

en: Mark DSO to be initialized first at runtime
vi: Đánh dấu DSO để được sơ khởi trước hết vào lúc chạy

en: Mark object to interpose all DSOs but executable
vi: Đánh dấu đối tượng để chèn tất cả các DSO trừ bản có thể thực hiện được

en: Mark object for lazy runtime binding (default)
vi: Đánh dấu đối tượng để tổ hợp lười vào lúc chạy (mặc định)

en: Mark object requiring immediate process
vi: Đánh dấu đối tượng yêu cầu xử lý ngay lập tức

en: Set maximum page size to SIZE
vi: Đặt kích cỡ trang tối đa thành CỠ

en: Do not create copy relocs
vi: Không tạo bản sao định vị lại

en: Mark object not to use default search paths
vi: Đánh dấu đối tượng không nên dùng đường dẫn tìm kiếm mặc định

en: Mark DSO non-deletable at runtime
vi: Đánh dấu DSO không thể được xoá vào lúc chạy.

en: Mark DSO not available to dlopen
vi: Đánh dấu DSO không sẵn sàng cho dlopen

en: Mark DSO not available to dldump
vi: Đánh dấu DSO không sẵn sàng cho dldump

en: Mark output as not requiring executable stack
vi: Đánh dấu kết xuất như là không yêu cầu đống có thể thực thi được

en: Mark object for immediate function binding
vi: Đánh dấu đối tượng yêu cầu tổ hợp hàm ngay lập tức

en: Mark DSO to indicate that needs immediate $ORIGIN processing at runtime
vi: Đánh dấu DSO để ngụ ý nó yêu cầu xử lý $ORIGIN ngay lập tức vào lúc chạy

en: Where possible mark variables read-only after relocation
vi: Khi có thể, đánh dấu biến là chỉ-đọc sau khi định vị lại

en: Don't mark variables read-only after relocation
vi: Đừng đánh dấu biến là chỉ-đọc sau khi định vị lại

en: section group retained but group element discarded
vi: nhóm phần được giữ lại còn phần tử nhóm bị hủy

en: invalid alignment %lu for section "%s"
vi: sai chỉnh canh %lu cho phần “%s”

en: dot moves backward in linker script from 0x%llx to 0x%llx
vi: chấm đi ngược trong văn lệnh liên kết từ 0x%llx về 0x%llx

en: address of section '%s' moves backward from 0x%llx to 0x%llx
vi: địa chỉ của phần “%s” đi ngược từ 0x%llx về 0x%llx

en: nobits section %s may not precede progbits section %s in same segment
vi: phần “nobits” %s có thể không phải đi trước phần “progbits” %s trong cùng một đoạn

en: %s: open: %s
vi: %s: mở: %s

en: %s: mmap: failed to allocate %lu bytes for output file: %s
vi: %s: mmap: không cấp phát được %lu byte cho tập tin kết xuất: %s

en: %s: write: unexpected 0 return-value
vi: %s: ghi: gặp giá trị trả lại 0 không mong đợi

en: %s: write: %s
vi: %s: ghi: %s

en: %s: close: %s
vi: %s: đóng: %s

en: ** section headers
vi: ** dòng đầu phần

en: ** segment headers
vi: ** dòng đầu đoạn

en: ** file header
vi: ** dòng đầu tập tin

en: ** fill
vi: ** điền đầy

en: ** string table
vi: ** bảng chuỗi

en: ** dynamic relocs
vi: ** sự định vị lại động

en: ** relocs
vi: ** sự định vị lại

en: ** group
vi: ** nhóm

en: ** dynamic
vi: ** động

en: unrecognized output format %s
vi: không nhận ra định dạng kết xuất %s

en: %s: could not load plugin library
vi: %s: không nạp được thư viện phần bổ sung

en: %s: could not find onload entry point
vi: %s: không tìm thấy điểm vào khi nạp

en: Input files added by plug-ins in --incremental mode not supported yet.
vi: tập tin đầu vào được thêm vào phần bổ sung trong chế độ dần (--incremental) chưa được hỗ trợ.

en: %s: unsupported REL reloc section
vi: %s: phần định vị lại REL không được hỗ trợ

en: %s: file is empty
vi: %s: tập tin còn trống

note: Here we have to handle any other input file types we need.
en: %s: not an object or archive
vi: %s: không phải một đối tượng hay kho lưu

en: Debug abbreviations extend beyond .debug_abbrev section; failed to reduce debug abbreviations
vi: Viết tắt gỡ lỗi kéo dài qua phần “.debug_abbrev”: không giảm được viết tắt gỡ lỗi

en: Extremely large compile unit in debug info; failed to reduce debug info
vi: Gặp đơn vị biên dịch rất lớn trong thông tin gỡ lỗi: không giảm được thông tin gỡ lỗi

en: Debug info extends beyond .debug_info section;failed to reduce debug info
vi: Thông tin gỡ lỗi kéo dài qua phần “.debug_info”: không giảm được thông tin gỡ lỗi

en: Invalid DIE in debug info; failed to reduce debug info
vi: Gặp DIE sai trong thông tin gỡ lỗi: không giảm được thông tin gỡ lỗi

en: Debug info extends beyond .debug_info section; failed to reduce debug info
vi: Thông tin gỡ lỗi kéo dài qua phần “.debug_info”: không giảm được thông tin gỡ lỗi

en: relocation section %u uses unexpected symbol table %u
vi: phần định vị lại %u dùng bảng ký hiệu không mong đợi %u

en: unexpected entsize for reloc section %u: %lu != %u
vi: phần định vị lại %u có kích cỡ entsize không mong đợi: %lu != %u

en: reloc section %u size %lu uneven
vi: phần định vị lại %u có kích cỡ %lu không đều

en: could not convert call to '%s' to '%s'
vi: không thể chuyển đổi cuộc gọi “%s” sang “%s”

en: reloc section size %zu is not a multiple of reloc size %d
vi: kích cỡ phần định vị lại %zu không phải là bội số cho kích cỡ sự định vị lại %d

note: We should only see externally visible symbols in the symbol table.
en: invalid STB_LOCAL symbol in external symbols
vi: gặp ký hiệu “STB_LOCAL” sai trong những ký hiệu bên ngoài

note: Any target which wants to handle STB_LOOS, etc., needs to define a resolve method.
en: unsupported symbol binding
vi: không hỗ trợ buộc ký hiệu

note: A dynamic object cannot reference a hidden or internal symbol defined in another object.
en: %s symbol '%s' in %s is referenced by DSO %s
vi: ký hiệu %s “%s” trong %s được tham chiếu bởi DSO %s

en: common of '%s' overriding smaller common
vi: điều chung của “%s” ghi đè lên điều chung nhỏ hơn

en: common of '%s' overidden by larger common
vi: điều chung của “%s” bị ghi đè bởi điều chung lớn hơn

en: multiple common of '%s'
vi: nhiều điều chung của “%s”

en: multiple definition of '%s'
vi: nhiều định nghĩa cho “%s”

en: definition of '%s' overriding common
vi: định nghĩa của “%s” ghi đè lên cái chung

en: definition of '%s' overriding dynamic common definition
vi: định nghĩa của “%s” ghi đè lên lời định nghĩa chung động

en: common '%s' overridden by previous definition
vi: cái chung “%s” bị ghi đè bởi định nghĩa trước đó

en: command line
vi: dòng lệnh

en: dot may not move backward
vi: chấm không thể di chuyển về phía sau

en: ** expression
vi: ** biểu thức

en: fill value is not absolute
vi: giá trị tô đầy không phải là tuyệt đối

en: alignment of section %s is not absolute
vi: sự chỉnh canh phần %s không phải là tuyệt đối

en: subalign of section %s is not absolute
vi: sự chỉnh canh phụ phần %s không phải là tuyệt đối

en: fill of section %s is not absolute
vi: tô đầy phần %s không phải là tuyệt đối

en: SPECIAL constraints are not implemented
vi: ràng buộc SPECIAL (đặc biệt) chưa được thực hiện

en: mismatched definition for constrained sections
vi: định nghĩa không tương ứng với phần bị ràng buộc

en: DATA_SEGMENT_ALIGN may only appear once in a linker script
vi: “DATA_SEGMENT_ALIGN” chỉ có thể xuất hiện một lần trong một văn lệnh liên kết

en: DATA_SEGMENT_RELRO_END may only appear once in a linker script
vi: “DATA_SEGMENT_RELRO_END” chỉ có thể xuất hiện một lần trong một văn lệnh liên kết

en: DATA_SEGMENT_RELRO_END must follow DATA_SEGMENT_ALIGN
vi: “DATA_SEGMENT_RELRO_END” phải theo sau “DATA_SEGMENT_ALIGN”

en: no matching section constraint
vi: không có ràng buộc phần tương ứng

en: TLS sections are not adjacent
vi: các phần TLS không phải kề nhau

en: allocated section not in any segment
vi: phần đã cấp phát không nằm trong đoạn nào

en: no segment %s
vi: không có phân %s

en: section in two PT_LOAD segments
vi: phần nằm trong hai đoạn “PT_LOAD”

en: allocated section not in any PT_LOAD segment
vi: phần đã cấp phát không nằm trong đoạn “PT_LOAD” nào

en: may only specify load address for PT_LOAD segment
vi: chỉ có thể ghi rõ địa chỉ nạp cho đoạn “PT_LOAD”

en: PHDRS load address overrides section %s load address
vi: địa chỉ nạp PHDRS thì ghi đè lên địa chỉ nạp phần %s

note: We could support this if we wanted to.
en: using only one of FILEHDR and PHDRS is not currently supported
vi: đang dùng chỉ một của FILEHDR và PHDRS hiện thời không được hỗ trợ

en: sections loaded on first page without room for file and program headers are not supported
vi: không hỗ trợ phần được nạp trên trang đầu tiên mà không vừa dòng đầu của tập tin và chương trình

en: using FILEHDR and PHDRS on more than one PT_LOAD segment is not currently supported
vi: hiện thời không hỗ trợ sử dụng FILEHDR và PHDRS trên nhiều đoạn “PT_LOAD”

en: invalid use of PROVIDE for dot symbol
vi: sai sử dụng “PROVIDE” (cung cấp) cho ký hiệu chấm

note: There are some options that we could handle here--e.g., -lLIBRARY.  Should we bother?
en: %s:%d:%d: ignoring command OPTION; OPTION is only valid for scripts specified via -T/--script
vi: %s:%d:%d: đang bỏ qua TÙY_CHỌN về lệnh: TÙY_CHỌN chỉ được chấp nhận cho văn lệnh được ghi rõ thông qua “-T/--script”

en: %s:%d:%d: ignoring SEARCH_DIR; SEARCH_DIR is only valid for scripts specified via -T/--script
vi: %s:%d:%d: đang bỏ qua “SEARCH_DIR”: SEARCH_DIR chỉ được chấp nhận cho văn lệnh được ghi rõ thông qua “-T/--script”

en: %s:%d:%d: DATA_SEGMENT_ALIGN not in SECTIONS clause
vi: %s:%d:%d: “DATA_SEGMENT_ALIGN” không phải trong mệnh đề “SECTIONS”

en: unknown PHDR type (try integer)
vi: không rõ kiểu PHDR (thử số nguyên)

en: %s: %s entries: %zu; buckets: %zu
vi: %s: mục nhập %s: %zu; xô: %zu

en: %s: %s entries: %zu
vi: %s: mục nhập %s: %zu

en: %s: %s Stringdata structures: %zu
vi: %s: %s cấu trúc Stringdata (dữ liệu chuỗi): %zu

en: %s: reference to %s
vi: %s: tham chiếu đến %s

en: %s: definition of %s
vi: %s: định nghĩa của %s

en: bad global symbol name offset %u at %zu
vi: sai đặt khoảng bù tên ký hiệu toàn cục %u tại %zu

en: --just-symbols does not make sense with a shared object
vi: “--just-symbols” (chỉ ký hiệu) không có ý nghĩa với một đối tượng dùng chung

en: too few symbol versions
vi: quá ít phiên bản ký hiệu

en: bad symbol name offset %u at %zu
vi: sai đặt khoảng bù tên ký hiệu %u tại %zu

en: versym for symbol %zu out of range: %u
vi: versym cho ký hiệu %zu ở ngoại phạm vi: %u

en: versym for symbol %zu has no name: %u
vi: versym cho ký hiệu %zu không có tên: %u

en: %s: unsupported symbol section 0x%x
vi: %s: phần ký hiệu không được hỗ trợ 0x%x

en: %s: symbol table entries: %zu; buckets: %zu
vi: %s: mục nhập bảng ký hiệu: %zu; xô : %zu

en: %s: symbol table entries: %zu
vi: %s: mục nhập bảng ký hiệu: %zu

en: while linking %s: symbol '%s' defined in multiple places (possible ODR violation):
vi: trong khi liên kết %s: ký hiệu “%s” được định nghĩa ở nhiều lần chỗ (có thể vi phạm quy tắc xác định đơn):

en: relocation refers to discarded comdat section
vi: định vị lại tham chiếu đến đoạn comdat bị hủy

en: reloc has bad offset %zu
vi: sự định vị lại có khoảng bù sai %zu

en: %s: unsupported ELF file type %d
vi: %s: dạng tập tin ELF không được hỗ trợ %d

en: linker does not include stack split support required by %s
vi: bộ liên kết không bao gồm hỗ trợ chia đống ra yêu cầu bởi %s

en: TLS relocation out of range
vi: sự định vị lại TLS ở ngoại phạm vi

en: TLS relocation against invalid instruction
vi: sự định vị lại TLS so với câu lệnh sai

note: This output is intended to follow the GNU standards.
en: Copyright 2008 Free Software Foundation, Inc.
vi: Tác quyền © năm 2008 của Tổ chức Phần mềm Tự do.

en: This program is free software; you may redistribute it under the terms of
    the GNU General Public License version 3 or (at your option) a later version.
    This program has absolutely no warranty.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có quyền phát hành lại
    nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL)
    phiên bản 3 hoặc (tùy chọn) bắt cứ phiên bản sau nào.
    Chương trình này tuyệt đối không bảo đảm gì cả.

en: %s failed: %s
vi: %s: gặp lỗi: %s

en: unsupported reloc type %u
vi: kiểu định vị lại không được hỗ trợ %u

en: unsupported reloc %u against local symbol
vi: sự định vị lại không được hỗ trợ %u so với ký hiệu cục bộ
