opcodes-2.23.90 - en to vi translation catalogue (291 entries)

note: Invalid option. XXX - should break 'option' at following delimiter.
en: Unrecognised disassembler option: %s
vi: Không nhận ra tùy chọn rã: %s

en: 
    The following AARCH64 specific disassembler options are supported for use
    with the -M switch (multiple options should be separated by commas):
vi: 
    Theo đây có những tùy chọn rã đặc trưng cho AARCH64S được hỗ trợ để sử dụng
    với đối số “-M” (phân cách các tùy chọn bằng dấu phẩy):

en: 
      no-aliases         Don't print instruction aliases.
vi: 
      no-aliases         Đừng in các bí danh chỉ lệnh.

en: 
      aliases            Do print instruction aliases.
vi: 
      aliases            In bí danh chỉ lệnh.

en: 
      debug_dump         Temp switch for debug trace.
vi: 
      debug_dump         Để gỡ lỗi dấu vết.

en: immediate value
vi: giá trị trực tiếp

en: immediate offset
vi: hiệu trực tiếp

en: register number
vi: số hiệu thanh ghi

en: register element index
vi: chỉ mục phần tử thanh ghi

en: shift amount
vi: lượng dịch

en: extraneous register
vi: thanh ghi ngoại lai

en: missing register
vi: thiếu thanh ghi

en: stack pointer register expected
vi: cần thanh ghi con trỏ stack

en: unexpected address writeback
vi: không cần “writeback” (ghi lùi, thuật toán nhớ đệm) địa chỉ

en: address writeback expected
vi: cần “writeback” (ghi lùi, thuật toán nhớ đệm) địa chỉ

en: negative or unaligned offset expected
vi: cần số âm hoặc hiệu chưa canh chỉnh

en: invalid register offset
vi: hiệu thanh ghi không hợp lệ

en: invalid post-increment amount
vi: lượng gia trước không hợp lệ

en: invalid shift amount
vi: lượng dịch không hợp lệ

en: invalid extend/shift operator
vi: thao tác mở rộng/dịch không hợp lệ

en: immediate out of range
vi: giá trị trực tiếp nằm ngoài phạm vi

en: invalid shift operator
vi: thao tác dịch không hợp lệ

en: shift amount expected to be 0 or 12
vi: cần lượng dịch là 0 hay 12

en: shift amount should be a multiple of 16
vi: lượng dịch phải là bội số của 16

en: negative immediate value not allowed
vi: không cho phép giá trị trực tiếp là số âm

en: immediate zero expected
vi: cần số không trực tiếp

en: shift is not permitted
vi: không cho phép dịch

en: invalid value for immediate
vi: giá trị trực tiếp không hợp lệ

en: shift amount expected to be 0 or 16
vi: lượng dịch cần là 0 hoặc 16

en: floating-point immediate expected
vi: cần giá trị dấu chấm động trực tiếp

en: extend operator expected
vi: cần toán tử mở rộng

en: missing extend operator
vi: thiếu toán tử mở rộng

en: 'LSL' operator not allowed
vi: không cho phép thao tác “LSL”

en: W register expected
vi: cần thanh ghi W

en: shift operator expected
vi: cần toán tử dịch

en: 'ROR' operator not allowed
vi: không cho phép thao tác “ROR”

en: branch operand unaligned
vi: chưa căn chỉnh toán hạng rẽ nhánh

en: jump hint unaligned
vi: chưa chỉnh canh lời gợi ý nhảy

en: Illegal limm reference in last instruction!
vi: Gặp tham chiếu limm cấm trong câu lệnh cuối cùng!

en: unable to fit different valued constants into instruction
vi: không thể làm hằng số có giá trị khác nhau khít câu lệnh

en: auxiliary register not allowed here
vi: ở đây không cho phép thanh ghi bổ trợ

en: attempt to set readonly register
vi: cố đặt thanh ghi chỉ cho đọc

en: attempt to read writeonly register
vi: cố đọc thanh ghi mà nó chỉ cho phép ghi

en: invalid register number `%d'
vi: số hiệu thanh ghi không hợp lệ “%d”

en: too many long constants
vi: quá nhiều hằng số dài

en: too many shimms in load
vi: quá nhiều shimm trong việc nạp

note: Do we have a limm already?
en: impossible store
vi: không thể lưu

en: st operand error
vi: lỗi cất giữ toán hạng

en: address writeback not allowed
vi: không cho phép ghi lùi địa chỉ

en: store value must be zero
vi: giá trị cất giữ phải là số không

en: invalid load/shimm insn
vi: câu lệnh nạp/shimm không hợp lệ

en: ld operand error
vi: lỗi nạp toán hạng

en: jump flags, but no .f seen
vi: có cờ nhảy, mà không thấy .f

en: jump flags, but no limm addr
vi: có cờ nhảy, mà không có địa chỉ limm

en: flag bits of jump address limm lost
vi: mất các bit cờ của limm địa chỉ nhảy

en: attempt to set HR bits
vi: thử đặt các bit HR

en: bad jump flags value
vi: giá trị cờ nhảy sai

en: branch address not on 4 byte boundary
vi: địa chỉ nhánh không phải nằm trên ranh giới 4 byte

en: must specify .jd or no nullify suffix
vi: phải xác định .jd, không thì không hủy bỏ hậu tố

en: <illegal precision>
vi: <độ chính xác không hợp lệ>

note: XXX - should break 'option' at following delimiter.
en: Unrecognised register name set: %s
vi: Không nhận ra tập hợp tên thanh ghi: %s

en: 
    The following ARM specific disassembler options are supported for use with
    the -M switch:
vi: 
    Những tùy chọn rã đặc trưng cho ARM theo đây được hỗ trợ để sử dụng với
    đối số “-M”:

en: undefined
vi: chưa định nghĩa

en: Internal disassembler error
vi: lỗi disassembler nội bộ

en: unknown constraint `%c'
vi: không rõ ràng buộc “%c”

en: operand out of range (%ld not between %ld and %ld)
vi: toán hạng nằm ngoài phạm vi (%ld không nằm giữa %ld và %ld)

en: operand out of range (%lu not between %lu and %lu)
vi: toán hạng nằm ngoài phạm vi (%lu không nằm giữa %lu và %lu)

en: <unknown register %d>
vi: <không rõ thanh ghi %d>

note: Can't happen.
en: Unknown error %d
vi: Lỗi không rõ %d

en: Address 0x%s is out of bounds.
vi: Địa chỉ 0x%s nằm ngoài phạm vi.

en: register unavailable for short instructions
vi: thanh ghi không khả dụng cho chỉ lệnh ngắn

en: register name used as immediate value
vi: tên thanh ghi đã được sử dụng như là giá trị trực tiếp

note: Don't treat "mov ip,ip" as a move-immediate.
en: register source in immediate move
vi: nguồn thanh ghi trong di chuyển trực tiếp

en: byte relocation unsupported
vi: sự tái định vị byte không được hỗ trợ

note: -- assembler routines inserted here. -- asm.c
en: missing `)'
vi: thiếu dấu ngoặc đóng “)”

en: ABORT: unknown operand
vi: LOẠI BỎ: không rõ toán hạng

en: Not a pc-relative address.
vi: Không phải là một địa chỉ pc-relative.

en: Unrecognized field %d while parsing.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi phân tích.

en: missing mnemonic in syntax string
vi: thiếu mã gợi nhớ trong chuỗi cú pháp

note: We couldn't parse it.
en: unrecognized instruction
vi: không nhận ra chỉ lệnh

en: syntax error (expected char `%c', found `%c')
vi: gặp lỗi cú pháp (cần ký tự “%c”, nhận được “%c”)

en: syntax error (expected char `%c', found end of instruction)
vi: gặp lỗi cú pháp (cần ký tự “%c”, nhưng gặp kết thúc câu lệnh)

en: junk at end of line
vi: gặp rác tại kết thúc dòng

en: unrecognized form of instruction
vi: không nhận ra dạng câu lệnh

en: bad instruction `%.50s...'
vi: chỉ thị sai “%.50s...”

en: bad instruction `%.50s'
vi: chỉ thị sai “%.50s”

note: Default text to print if an instruction isn't recognized.
en: *unknown*
vi: • không rõ •

en: Unrecognized field %d while printing insn.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi in ra câu lệnh.

en: operand out of range (%ld not between %ld and %lu)
vi: toán hạng nằm ngoài phạm vi (%ld không nằm giữa %ld và %lu)

en: operand out of range (0x%lx not between 0 and 0x%lx)
vi: toán hạng nằm ngoài phạm vi (0x%lx không nằm giữa 0 và 0x%lx)

en: Unrecognized field %d while building insn.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi xây dựng câu lệnh.

en: Unrecognized field %d while decoding insn.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi giải mã câu lệnh.

en: Unrecognized field %d while getting int operand.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi lấy toán hạng số nguyên.

en: Unrecognized field %d while getting vma operand.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi lấy toán hạng vma.

en: Unrecognized field %d while setting int operand.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi đặt toán hạng số nguyên.

en: Unrecognized field %d while setting vma operand.
vi: Không nhận ra trường %d trong khi đặt toán hạng vma.

en: Register number is not valid
vi: Số thanh ghi không hợp lệ

en: Register must be between r0 and r7
vi: Thanh ghi phải nằm giữa r0 và r7

en: Register must be between r8 and r15
vi: Thanh ghi phải nằm giữa r8 và r15

en: Register list is not valid
vi: Danh sách thanh ghi không hợp lệ

en: missing `]'
vi: thiếu dấu ngoặc vuông đóng “]”

en: Special purpose register number is out of range
vi: Số thanh ghi mục đích đặc biệt nằm ngoài phạm vi

en: Value of A operand must be 0 or 1
vi: Giá trị của toán hạng A phải là 0 hay 1

en: register number must be even
vi: số thanh ghi phải là chẵn

en: Hmmmm 0x%x
vi: Ừm 0x%x

en: Don't understand 0x%x
vi: Không hiểu 0x%x

en: can't cope with insert %d
vi: không thể xử lý điều chèn %d

note: Couldn't understand anything.
en: %02x		*unknown*
vi: %02x		• không rõ •

en: <internal disassembler error>
vi: <lỗi rã nội bộ>

en: 
    The following i386/x86-64 specific disassembler options are supported for use
    with the -M switch (multiple options should be separated by commas):
vi: 
    Những tùy chọn rã đặc trưng cho i386/x86-64 theo đây được hỗ trợ
    để sử dụng với đối số “-M” (phân cách nhiều tùy chọn bằng dấu phẩy):

en:   x86-64      Disassemble in 64bit mode
vi:   x86-64      Rã trong chế độ 64-bit

en:   i386        Disassemble in 32bit mode
vi:   i386        Rã trong chế độ 32-bit

en:   i8086       Disassemble in 16bit mode
vi:   i8086       Rã trong chế độ 16-bit

en:   att         Display instruction in AT&T syntax
vi:   att         Hiển thị câu lệnh theo cú pháp AT&T

en:   intel       Display instruction in Intel syntax
vi:   intel       Hiển thị câu lệnh theo cú pháp Intel

en:   att-mnemonic
                  Display instruction in AT&T mnemonic
vi:   att-mnemonic
                  Hiển thị câu lệnh theo mã lệnh AT&T

en:   intel-mnemonic
                  Display instruction in Intel mnemonic
vi:   intel-mnemonic
                  Hiển thị câu lệnh theo mã lệnh Intel

en:   addr64      Assume 64bit address size
vi:   addr64      Coi kích cỡ địa chỉ là 64-bit

en:   addr32      Assume 32bit address size
vi:   addr32      Coi kích cỡ địa chỉ là 32-bit

en:   addr16      Assume 16bit address size
vi:   addr16      Coi kích cỡ địa chỉ là 16-bit

en:   data32      Assume 32bit data size
vi:   data32      Coi kích cỡ dữ liệu là 32-bit

en:   data16      Assume 16bit data size
vi:   data16      Coi kích cỡ dữ liệu là 16-bit

en:   suffix      Always display instruction suffix in AT&T syntax
vi:   suffix      Luôn luôn hiển thị hậu tố câu lệnh theo cú pháp AT&T

en: %s: Error:
vi: %s: Lỗi:

en: %s: %d: Unknown bitfield: %s
vi: %s: %d: Không rõ trường bit: %s

en: Unknown bitfield: %s
vi: Không rõ trường bit: %s

en: %s: %d: Missing `)' in bitfield: %s
vi: %s: %d: Thiếu “)” trong trường bit: %s

en: can't find i386-opc.tbl for reading, errno = %s
vi: không tìm thấy i386-opc.tbl để đọc; số thứ tự lỗi = %s

en: can't find i386-reg.tbl for reading, errno = %s
vi: không tìm thấy i386-reg.tbl để đọc; số thứ tự lỗi = %s

en: can't create i386-init.h, errno = %s
vi: không thể tạo i386-init.h, số thứ tự lỗi = %s

en: unable to change directory to "%s", errno = %s
vi: không thể chuyển đổi thư mục sang “%s”, số lỗi = %s

en: %d unused bits in i386_cpu_flags.
vi: %d bit chưa dùng trong i386_cpu_flags.

en: %d unused bits in i386_operand_type.
vi: %d bit chưa dùng trong i386_operand_type.

en: can't create i386-tbl.h, errno = %s
vi: không thể tạo i386-tbl.h, số thứ tự lỗi = %s

en: %s: Warning:
vi: %s: Cảnh báo:

en: multiple note %s not handled
vi: không xử lý được đa ghi chú %s

en: can't find ia64-ic.tbl for reading
vi: không tìm thấy ia64-ic.tbl để đọc

en: can't find %s for reading
vi: không tìm thấy %s để đọc

en: most recent format '%s'
    appears more restrictive than '%s'
vi: định dạng vừa nhất “%s”
    có vẻ hạn hẹp hơn “%s”

en: overlapping field %s->%s
vi: trường chồng lấp %s -> %s

en: overwriting note %d with note %d (IC:%s)
vi: đang ghi đè lên ghi chú %d bằng ghi chú %d (IC:%s)

en: don't know how to specify %% dependency %s
vi: không biết cách chỉ định %% quan hệ phụ thuộc %s

en: Don't know how to specify # dependency %s
vi: Không biết cách chỉ định # quan hệ phụ thuộc %s

en: IC:%s [%s] has no terminals or sub-classes
vi: IC:%s [%s] không có điều mở rộng hoàn thành hay lớp con

en: IC:%s has no terminals or sub-classes
vi: IC:%s không có điều mở rộng hoàn thành hay lớp con

en: no insns mapped directly to terminal IC %s [%s]
vi: không có câu lệnh được ánh xạ trực tiếp vào IC mở rộng hoàn thành %s [%s]

en: no insns mapped directly to terminal IC %s
vi: không có câu lệnh được ánh xạ trực tiếp vào IC mở rộng hoàn thành %s

en: class %s is defined but not used
vi: lớp %s được định nghĩa nhưng chưa được dùng

en: Warning: rsrc %s (%s) has no chks
vi: Cảnh báo: rsrc %s (%s) không có chks

en: Warning: rsrc %s (%s) has no chks or regs
vi: Cảnh báo: rsrc %s (%s) không có chks hay regs

en: rsrc %s (%s) has no regs
vi: Tài nguyên %s (%s) không có regs

en: IC note %d in opcode %s (IC:%s) conflicts with resource %s note %d
vi: Ghi chú IC %d trong opcode (mã thao tác) %s (IC:%s) thì xung đột với tài nguyên %s ghi chú %d

en: IC note %d for opcode %s (IC:%s) conflicts with resource %s note %d
vi: Ghi chú IC %d cho opcode (mã thao tác) %s (IC:%s) thì xung đột với tài nguyên %s ghi chú %d

en: opcode %s has no class (ops %d %d %d)
vi: opcode (mã thao tác) %s không có lớp (những toán hạng %d %d %d)

note: We've been passed a w.  Return with an error message so that cgen will try the next parsing option.
en: W keyword invalid in FR operand slot.
vi: Từ khoá W không hợp lệ trong khe toán hạng FR.

note: Invalid offset present.
en: offset(IP) is not a valid form
vi: offset(IP) (hiệu số) không có dạng hợp lệ

note: Found something there in front of (DP) but it's out of range.
en: (DP) offset out of range.
vi: (DP) hiệu nằm ngoài phạm vi.

note: Found something there in front of (SP) but it's out of range.
en: (SP) offset out of range.
vi: (SP) hiệu nằm ngoài phạm vi.

en: illegal use of parentheses
vi: cách sử dụng dấu ngoặc không hợp lệ

en: operand out of range (not between 1 and 255)
vi: toán hạng nằm ngoài phạm vi (không nằm giữa 1 và 255)

note: Something is very wrong. opindex has to be one of the above.
en: parse_addr16: invalid opindex.
vi: parse_addr16: (địa chỉ phân tách) opindex (chỉ mục kiểu toán hạng) không hợp lệ.

en: Byte address required. - must be even.
vi: Cần thiết địa chỉ byte: phải là số chẵn.

en: cgen_parse_address returned a symbol. Literal required.
vi: cgen_parse_address (địa chỉ phân tách cgen) đã trả lại một ký hiệu. Yêu cầu dạng văn bản.

en: percent-operator operand is not a symbol
vi: toán tử phần trăm không phải là một ký hiệu

en: Attempt to find bit index of 0
vi: Thử tìm ra chỉ mục bit của số 0

en: immediate value cannot be register
vi: giá trị trực tiếp không thể là thanh ghi

en: immediate value out of range
vi: giá trị trực tiếp nằm ngoài phạm vi

en: 21-bit offset out of range
vi: hiệu 21-bit nằm ngoài phạm vi

en: expecting gp relative address: gp(symbol)
vi: cần địa chỉ tương đối với gp: gp(ký_hiệu)

en: expecting got relative address: got(symbol)
vi: cần địa chỉ tương đối với got: got(ký_hiệu)

en: expecting got relative address: gotoffhi16(symbol)
vi: cần địa chỉ tương đối với got: gotoffhi16(ký_hiệu)

en: expecting got relative address: gotofflo16(symbol)
vi: cần địa chỉ tương đối với got: gotofflo16(ký_hiệu)

en: unknown	0x%04lx
vi: không rõ	0x%04lx

en: unknown	0x%02lx
vi: không rõ	0x%02lx

en: imm:6 immediate is out of range
vi: địa chỉ nhảy gần “imm:6” nằm ngoài phạm vi

en: %dsp8() takes a symbolic address, not a number
vi: %dsp8() chấp nhận địa chỉ tương trưng, không phải con số

en: dsp:8 immediate is out of range
vi: địa chỉ nhảy gần “dsp:8” nằm ngoài phạm vi

en: Immediate is out of range -8 to 7
vi: Địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi -8 đến +7

en: Immediate is out of range -7 to 8
vi: địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi -7 đến +8

en: %dsp16() takes a symbolic address, not a number
vi: %dsp16() chấp nhận địa chỉ tương trưng, không phải con số

en: dsp:16 immediate is out of range
vi: địa chỉ nhảy gần “dsp:16” nằm ngoài phạm vi

en: dsp:20 immediate is out of range
vi: địa chỉ nhảy gần “dsp:20” nằm ngoài phạm vi

en: dsp:24 immediate is out of range
vi: địa chỉ nhảy gần “dsp:24” nằm ngoài phạm vi

en: immediate is out of range 1-2
vi: địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi 1-2

en: immediate is out of range 1-8
vi: địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi 1-8

en: immediate is out of range 0-7
vi: địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi 0-7

en: immediate is out of range 2-9
vi: địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi 2-9

en: Bit number for indexing general register is out of range 0-15
vi: Số bit để phụ lục thanh ghi chung nằm nằm ngoài phạm vi 0-15

en: bit,base is out of range
vi: “bit,base” nằm ngoài phạm vi

en: bit,base out of range for symbol
vi: “bit,base” nằm ngoài phạm vi đối với ký hiệu

en: not a valid r0l/r0h pair
vi: không phải là một cặp “r0l/r0h” hợp lệ

en: Invalid size specifier
vi: Đặc tả kích cỡ không hợp lệ

en: <function code %d>
vi: <mã hàm %d>

en: <internal error in opcode table: %s %s>
vi: <lỗi nội bộ trong bảng opcode (mã thao tác): %s %s>

en: # <dis error: %08lx>
vi: # <lỗi dis: %08lx>

en: Only $tp or $13 allowed for this opcode
vi: Chỉ cho phép $tp hay $13 cho mã thao tác này

en: Only $sp or $15 allowed for this opcode
vi: Chỉ cho phép $sp hay $15 cho mã thao tác này

en: invalid %function() here
vi: hàm %function() không hợp lệ ở đây

en: Immediate is out of range -32768 to 32767
vi: Địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi -32768 đến 32767

en: Immediate is out of range 0 to 65535
vi: Địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi 0 đến 65535

en: Immediate is out of range -512 to 511
vi: Địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi -512 đến 511

en: Immediate is out of range -128 to 127
vi: Địa chỉ nhảy gần nằm ngoài phạm vi -128 đến 127

en: Value is not aligned enough
vi: Giá trị chưa đủ sắp hàng

en: # internal error, incomplete extension sequence (+)
vi: # lỗi nội bộ, dãy mở rộng chưa hoàn thành (+)

en: # internal error, undefined extension sequence (+%c)
vi: # lỗi nội bộ, chưa định nghĩa dãy mở rộng (+%c)

en: # internal error, undefined modifier (%c)
vi: # lỗi nội bộ, chưa định nghĩa điều sửa đổi (%c)

en: # internal disassembler error, unrecognised modifier (%c)
vi: # lỗi rã nội bộ, không nhận ra điều sửa đổi (%c)

en: # internal disassembler error, unrecognized modifier (+%c)
vi: # lỗi bộ dịch ngược (disassembler) nội tại, không thừa nhận bộ sửa đổi (+%c)

en: # internal disassembler error, unrecognized modifier (m%c)
vi: # lỗi bộ dịch ngược (disassembler) nội tại, không thừa nhận bộ sửa đổi (m%c)

en: # internal disassembler error, unrecognized modifier (%c)
vi: # lỗi bộ dịch ngược (disassembler) nội tại, không thừa nhận bộ sửa đổi (%c)

en: 
    The following MIPS specific disassembler options are supported for use
    with the -M switch (multiple options should be separated by commas):
vi: 
    Nững tùy chọn rã đặc trưng cho MIPS theo đây được hỗ trợ để sử dụng
    với đối số “-M” (phân cách nhiều tùy chọn bằng dấu phẩy):

en: 
      virt            Recognize the virtualization ASE instructions.
vi: 
      virt            Chấp nhận các chỉ lệnh ảo hóa ASE.

en: 
      gpr-names=ABI            Print GPR names according to  specified ABI.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      gpr-names=ABI            In ra các tên GPR theo ABI đã chỉ định.
                               Mặc định: dựa vào mã nhi phân đang bị rã

en: 
      fpr-names=ABI            Print FPR names according to specified ABI.
                               Default: numeric.
vi: 
      fpr-names=ABI            In ra các tên FPR theo ABI đã chỉ định.
                               Mặc định: thuộc số

en: 
      cp0-names=ARCH           Print CP0 register names according to
                               specified architecture.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      cp0-names=ARCH           In ra các tên CP0 theo kiến trúc đã chỉ định
                               Mặc định: dựa vào mã nhi phân đang bị rã.

en: 
      hwr-names=ARCH           Print HWR names according to specified 
    			   architecture.
                               Default: based on binary being disassembled.
vi: 
      hwr-names=ARCH           In ra các tên HWR theo kiến trúc đã chỉ định.
                               Mặc định: dựa vào mã nhi phân đang bị rã.

en: 
      reg-names=ABI            Print GPR and FPR names according to
                               specified ABI.
vi: 
      reg-names=ABI            In ra các tên GPR và FPR theo ABI đã chỉ định.

en: 
      reg-names=ARCH           Print CP0 register and HWR names according to
                               specified architecture.
vi: 
      reg-names=ARCH
                              In ra các tên HWR và thanh ghi CP0
                                theo kiến trúc đã cho.

en: 
      For the options above, the following values are supported for "ABI":
vi: 
      Đối với các tùy chọn trên, những giá trị theo đây được hỗ trợ cho “ABI”:

en: 
      For the options above, The following values are supported for "ARCH":
vi: 
      Đối với các tùy chọn trên, những giá trị theo đây được hỗ trợ cho “ARCH”:

en: Bad case %d (%s) in %s:%d
vi: Chữ HOA/thường sai %d (%s) trong %s:%d

en: Internal: Non-debugged code (test-case missing): %s:%d
vi: Nội bộ: Không có mã gỡ lỗi (thiếu trường hợp thử): %s:%d

en: (unknown)
vi: (không rõ)

en: *unknown operands type: %d*
vi: • không rõ kiểu toán hạng: %d •

en: Illegal as emulation instr
vi: Không được phép dưới dạng chỉ dẫn mô phỏng

note: R2/R3 are illegal as dest: may be data section.
en: Illegal as 2-op instr
vi: Không được phép dưới dạng chỉ dẫn 2-op

en: unercognised CALLA addressing mode
vi: không nhận ra chế độ địa chỉ CALLA

en: Reserved use of A/L and B/W bits detected
vi: Dành riêng để dò tìm bít A/L và B/W

en: Operand out of range. Must be between -32768 and 32767.
vi: Toán tử nằm ngoài phạm vi. Phải nằm giữa -32768 và +32767.

en: Biiiig Trouble in parse_imm16!
vi: Gặp lỗi nghiêm trọng trong “parse_imm16”.

en: The percent-operator's operand is not a symbol
vi: Toán hạng của toán tử phần trăm không phải là một ký hiệu

en: invalid operand.  type may have values 0,1,2 only.
vi: toán hạng không hợp lệ. Kiểu chỉ có thể có giá trị 0,1,2.

note: I and Z are output operands and can`t be immediate A is an address and we can`t have the address of an immediate either. We don't know how much to increase aoffsetp by since whatever generated this is broken anyway!
en: $<undefined>
vi: $<chưa định nghĩa>

en: warning: ignoring unknown -M%s option
vi: cảnh báo: đang bở qua tuỳ chọn “-M%s” không rõ

en: 
    The following PPC specific disassembler options are supported for use with
    the -M switch:
vi: 
    Những tùy chọn rã đặc trưng cho PPC theo đây được hỗ trợ để sử dụng với đối số “-M”:

en: invalid register
vi: thanh ghi không hợp lệ

en: invalid conditional option
vi: tùy chọn điều kiện không hợp lệ

en: invalid counter access
vi: truy cập con đếm không hợp lệ

en: attempt to set y bit when using + or - modifier
vi: thử đặt “bit y” khi sử dụng bộ sửa đổi + hay -

en: invalid mask field
vi: trường mặt nạ không hợp lệ

en: ignoring invalid mfcr mask
vi: đang bỏ qua mặt nạ mfcr không hợp lệ

en: illegal bitmask
vi: gặp mặt nặ bit cấm

en: address register in load range
vi: thanh ghi địa chỉ trong vùng tải

en: index register in load range
vi: thanh ghi cơ số trong phạm vi nạp

en: source and target register operands must be different
vi: toán hạng thanh ghi kiểu nguồn và đích phải là khác nhau

en: invalid register operand when updating
vi: gặp toán hạng thanh ghi không hợp lệ khi cập nhật

en: illegal immediate value
vi: giá trị trực tiếp không hợp lệ

en: invalid sprg number
vi: số sprg không hợp lệ

en: invalid constant
vi: hằng không hợp lệ

en: 
    The following S/390 specific disassembler options are supported for use
    with the -M switch (multiple options should be separated by commas):
vi: 
    Theo đây có những tùy chọn rã đặc trưng cho S/390 được hỗ trợ để sử dụng
    với đối số “-M” (phân cách nhiều tùy chọn bằng dấu phẩy):

en:   esa         Disassemble in ESA architecture mode
vi:   esa         Disassemble ở chế độ kiến trúc ESA

en:   zarch       Disassemble in z/Architecture mode
vi:   zarch       Disassemble ở chế độ z/kiến trúc

en: <illegal instruction>
vi: <chỉ thị không hợp lệ>

en: Internal error:  bad sparc-opcode.h: "%s", %#.8lx, %#.8lx
vi: Lỗi nội bộ: sparc-opcode.h sai: “%s”, %#.8lx, %#.8lx

en: Internal error: bad sparc-opcode.h: "%s", %#.8lx, %#.8lx
vi: Lỗi nội bộ: sparc-opcode.h sai: “%s”, %#.8lx, %#.8lx

en: Internal error: bad sparc-opcode.h: "%s" == "%s"
vi: Lỗi nội bộ: sparc-opcode.h sai: “%s” == “%s”

note: Mark as non-valid instruction.
en: unknown
vi: không rõ

en: unknown operand shift: %x
vi: không hiểu toán hạng dịch: %x

en: unknown reg: %d
vi: không rõ reg: %d

note: The functions used to insert and extract complicated operands. Note: There is a conspiracy between these functions and v850_insert_operand() in gas/config/tc-v850.c.  Error messages containing the string 'out of range' will be ignored unless a specific command line option is given to GAS.
en: displacement value is not in range and is not aligned
vi: giá trị di chuyển nằm ngoài phạm vi và chưa được canh chỉnh

en: displacement value is out of range
vi: giá trị di chuyển nằm ngoài phạm vi

en: displacement value is not aligned
vi: chưa chỉnh canh giá trị di chuyển

en: immediate value is out of range
vi: giá trị trực tiếp nằm ngoài phạm vi

en: branch value out of range
vi: giá trị nhánh nằm ngoài phạm vi

en: branch value not in range and to odd offset
vi: giá trị nhánh nằm ngoài phạm vi và đối với hiệu số lẻ

en: branch to odd offset
vi: nhánh đối với hiệu số lẻ

en: position value is out of range
vi: giá trị vị trí nằm ngoài phạm vi

en: width value is out of range
vi: giá trị chiều rộng nằm ngoài phạm vi

en: SelID is out of range
vi: “SelID” nằm ngoài phạm vi

en: vector8 is out of range
vi: vector8 nằm ngoài phạm vi

en: vector5 is out of range
vi: “vector5” nằm ngoài phạm vi

en: imm10 is out of range
vi: imm10 nằm ngoài phạm vi

en: SR/SelID is out of range
vi: “SR/SelID” nằm ngoài phạm vi

en: invalid register for stack adjustment
vi: thanh ghi không hợp lệ để điều chỉnh đống

en: invalid register name
vi: tên thanh ghi sai

en: Missing '#' prefix
vi: Thiếu tiền tố “#”

en: Missing '.' prefix
vi: Thiếu tiền tố “.”

en: Missing 'pof:' prefix
vi: Thiếu tiền tố “pof:”

en: Missing 'pag:' prefix
vi: Thiếu tiền tố “pag:”

en: Missing 'sof:' prefix
vi: Thiếu tiền tố “sof:”

en: Missing 'seg:' prefix
vi: Thiếu tiền tố “seg:”

en: Bad register in preincrement
vi: Thanh ghi sai trong tiền lượng gia

en: Bad register in postincrement
vi: Thanh ghi sai trong hậu lượng gia

en: Bad register name
vi: Tên thanh ghi sai

en: Label conflicts with register name
vi: Nhãn xung đột với tên thanh ghi

en: Label conflicts with `Rx'
vi: Nhãn xung đột với “Rx”

en: Bad immediate expression
vi: Biểu thức trực tiếp sai

en: No relocation for small immediate
vi: Không có sự định vị lại cho điều nhỏ ngay

en: Small operand was not an immediate number
vi: Toán hạng nhỏ không phải số trực tiếp

en: Operand is not a symbol
vi: Toán hạng không phải là một ký hiệu

en: Syntax error: No trailing ')'
vi: Lỗi cú pháp: Không có dấu ngoặc đóng “)” ở cuối
