BOINC - en to vi translation catalogue (1544 entries)

en: Show password
vi: Hiện mật khẩu

en: An invitation code is required to create an account.
vi: Một mã mời invitation code được yêu cầu để tạo một tài khoản.

en: Invitation code
vi: Mã mời invitation code

en: Identifies you on our web site. Use your real name or a nickname.
vi: Nhận dạng bạn trên trang web của chúng tôi. Hãy sử dụng tên thật hoặc biệt hiệu của bạn.

en: Screen name
vi: Tên hiển thị

en: Must be a valid address of the form 'name@domain'.
vi: 
    Phải là một địa chỉ hợp lệ có dạng dạng 'tên@miền'.

en: Email address
vi: Địa chỉ email

en: Must be at least %1 characters
vi: Cần ít nhất %1 kí tự

note: we need the password here not for verification, but because we store it salted with email address, which is about to change.
en: Password
vi: Mật khẩu

en: Select the country you want to represent, if any.
vi: Chọn quốc gia bạn muốn đại điện, nếu có.

en: Country
vi: Quốc gia

en: Postal or ZIP Code
vi: Mã bưu chính

en: Optional
vi: Không bắt buộc

en: Terms of Use
vi: Điều khoản sử dụng

en: Do you agree to the terms of use above?
vi: Bạn có đồng ý với các điều khoản sử dụng ghi bên trên không?

en: Email address:
vi: Địa chỉ email:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: forgot password?
vi: quên mật khẩu ư?

en: Stay logged in
vi: Giữ đăng nhập

note: kludge
en: Log in
vi: Đăng nhập

en: I agree
vi: Tôi đồng ý

en: Bold text: [b]text[/b]  (alt+b)
vi: Chữ đậm: [b]text[/b] (alt+b)

en: Italic text: [i]text[/i]  (alt+i)
vi: Chữ nghiêng: [i]text[/i] (alt+i)

en: Underline text: [u]text[/u]  (alt+u)
vi: Gạch dưới: [u]text[/u] (alt+u)

en: Strikethrough text: [s]text[/s]  (alt+k)
vi: Văn bản gạch ngang: [s]text[/s] (alt+k)

en: Quote text: [quote]text[/quote]  (alt+q)
vi: Trích đoạn: [quote]text[/quote] (alt+q)

en: Code display: [code]code[/code]  (alt+c)
vi: Hiển thị code: [code]code[/code] (alt+c)

en: List: [list]text[/list] (alt+l)
vi: Danh sách: [list]text[/list] (alt+l)

en: Ordered list: [list=1]text[/list]  (alt+o)
vi: Danh sách được yêu cầu: [list=1]text[/list] (alt+o)

en: Insert image: [img]http://image_url[/img]  (alt+p)
vi: Chèn hình ảnh: [img]http://image_url[/img] (alt+p)

en: Insert URL: [url]http://url[/url] or [url=http://url]URL text[/url]  (alt+w)
vi: Chèn địa chỉ URL: [url]http://url[/url] hoặc [url=http://url]URL text[/url] (alt+w)

en: Font color
vi: Màu font

en: Font color: [color=red]text[/color]  Tip: you can also use color=#FF0000
vi: Màu font: [color=red]text[/color] Mẹo: bạn cũng có thể dùng color=#FF0000

en: Default
vi: Mặc định

en: Dark Red
vi: Tối Đỏ

en: Red
vi: Đỏ

en: Orange
vi: Cam

en: Brown
vi: Nâu

en: Yellow
vi: Vàng

en: Green
vi: Xanh lá cây

en: Olive
vi: Xanh ôliu

en: Cyan
vi: Xanh cyan

en: Blue
vi: Xanh dương

en: Dark Blue
vi: Xanh dương tối

en: Indigo
vi: Chàm

en: Violet
vi: Tím

en: Font size
vi: Kích cỡ font

en: Font size: [size=x-small]small text[/size]
vi: Cỡ font: [size=x-small]small text[/size]

en: Small
vi: Nhỏ

en: Normal
vi: Trung bình

en: Large
vi: Lớn

en: Close all open bbCode tags
vi: Đóng tất cả các nhãn bbCode tag đang mở

en: Close Tags
vi: Đóng nhãn tag

en: Join
vi: Gia nhập

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Account
vi: Tài khoản

en: Preferences
vi: Tùy chọn

en: About %1
vi: Về %1

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Project
vi: Dự án

en: Participate
vi: Tham gia

en: Do work
vi: Làm công việc

en: Server status
vi: Trạng thái máy chủ

en: Credit statistics
vi: Thống kê tín dụng

en: Applications
vi: Các ứng dụng

en: GPU models
vi: Loại GPU

en: CPU models
vi: Loại CPU

en: Computer types
vi: Loại máy tính

en: Computing
vi: đang tính toán

en: Community
vi: Cộng đồng

en: Message boards
vi: Bảng tin

note: array(tra("Questions and Answers"), $url_prefix."forum_help_desk.php"),
en: Teams
vi: Các team

en: create or join a team
vi: tạo hoặc gia nhập một team

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: User search
vi: Tìm kiếm người dùng

en: User of the day
vi: Người dùng của ngày

en: Certificate
vi: Chứng chỉ

en: Site
vi: Trang

en: Site search
vi: Tìm kiếm trang

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

note: names for the above
en: Oldest first
vi: Cũ nhất trước

en: Newest first
vi: Mới nhất trước

en: Highest rated posts first
vi: Các bài đăng được đánh giá cao nhất trước

en: Newest post first
vi: Bài viết mới hơn hiện trước

en: Most views first
vi: Nhiều lượt xem trước

en: Most posts first
vi: Nhiều bài viết nhất trước

en: This answered my question
vi: Điều này đã trả lời câu hỏi của tôi

en: I also have this question
vi: Tôi cũng có câu hỏi này

en: Off-topic
vi: Ngoài chủ đề

en: Volunteer moderator
vi: Kiểm duyệt viên tình nguyện

en: Project administrator
vi: Quản lý dự án

en: Project developer
vi: Nhà phát triển dự án

en: Project tester
vi: Tester dự án

en: Volunteer developer
vi: Phát triển viên tình nguyện

en: Volunteer tester
vi: Tester tình nguyện

en: Project scientist
vi: Khoa học gia của dự án

en: Help desk expert
vi: Chuyên gia Bàn trợ giúp

en: Search for words in forum messages
vi: Tìm theo từ trong tin nhắn diễn đàn

en: Search forums
vi: Tìm diễn đàn

en: Advanced search
vi: Tìm nâng cao

en: Private messages
vi: Tin nhắn riêng tư

en: Questions and Answers
vi: Câu hỏi và trả lời

en: %1 message board
vi: %1 bảng tin

en: Previous
vi: Trước đó

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Author
vi: Tác giả

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Send message
vi: Gửi tin nhắn

en: Send %1 a private message
vi: Gửi %1 một tin nhắn riêng tư

en: Joined: %1
vi: Đã tham gia: %1

en: Posts: %1
vi: Bài đăng: &1

en: Credit: %1
vi: Tín dụng: &1

en: You haven't read this message yet
vi: Bạn vẫn chưa đọc tin nhắn này

en: Unread
vi: Chưa đọc

en: Message %1
vi: Nhắn tin %1

en: hidden
vi: đã ẩn

en: Posted: %1
vi: Đã đăng: %1

en:  - in response to
vi: - để đáp lại

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit this message
vi: Chỉnh sửa tin nhắn này

en: Last modified: %1
vi: Sửa đổi lần cuối: %1

en: This post is hidden because the sender is on your 'ignore' list.  Click %1 here %2 to view hidden posts
vi: Bài đăng này bị ẩn vì người gửi nằm trong danh sách 'phớt lờ' của bạn. Nhấp %1 vào đây %2 để xem các bài viết ẩn

en: Report this post as offensive
vi: Báo cáo bài đăng này là xúc phạm

en: Report as offensive
vi: Báo cáo xúc phạm

en: Rating: %1
vi: Xếp hạng: %1

en: rate:
vi: xếp hạng:

en: Click if you like this message
vi: Nhấp vào nếu bạn thích tin nhắn này nhé

en: Rate +
vi: Xếp hạng +

en: Click if you don't like this message
vi: Nhấp vào nếu bạn không thích tin nhắn này

en: Rate -
vi: Xếp hạng -

note: "Reply" is used as a verb
en: Reply
vi: Hồi âm

en: Post a reply to this message
vi: Đăng trả lời cho tin nhắn này

note: "Quote" is used as a verb
en: Quote
vi: Trích dẫn

en: Post a reply by quoting this message
vi: Đăng trả lời bằng cách trích dẫn tin nhắn này

en: Hidden by a moderator
vi: Bị ẩn bởi một mod

en: Posted %1 by %2
vi: Đã đăng %1 bởi %2

en: You may not post or rate messages until %1
vi: Bạn không thể đăng hoặc xếp hạng tin nhắn cho đến khi %1

en: Posts must be 'kid friendly': they may not contain content that is obscene, hate-related, sexually explicit or suggestive.
vi: Bài đăng phải "thân thiện với trẻ em": không được chứa nội dung tục tĩu, liên quan đến thù địch, khiêu dâm hoặc gợi tình.

en: No commercial advertisements.
vi: Không có quảng cáo thương mại.

en: No links to web sites involving sexual content, gambling, or intolerance of others.
vi: Không liên kết đến các trang web liên quan đến nội dung khiêu dâm, cờ bạc hoặc không nằm trong khả năng chịu đựng của người khác.

en: No messages intended to annoy or antagonize other people, or to hijack a thread.
vi: Không có tin nhắn nào nhằm mục đích làm phiền hoặc chống đối người khác, hoặc chiếm đoạt một chủ đề.

en: No messages that are deliberately hostile, threatening, or insulting.
vi: Không có tin nhắn cố tình thù địch, đe dọa hoặc xúc phạm.

en: No abusive messages involving race, religion, nationality, gender, class or sexuality.
vi: Không có tin nhắn lạm dụng liên quan đến chủng tộc, tôn giáo, quốc tịch, giới tính, giai cấp hoặc tình dục.

en: Posts that violate these rules may be deleted.
vi: Bài viết vi phạm các quy tắc này có thể bị xóa.

en: The posting privileges of violators may be suspended or revoked.
vi: Quyền đăng bài của những người vi phạm có thể bị đình chỉ hoặc thu hồi.

en: If your account is suspended, don't create a new one.
vi: Nếu tài khoản của bạn bị tạm ngưng, đừng tạo một tài khoản mới.

en: Unhide
vi: Bỏ ẩn

en: Unhide this post
vi: Bỏ ẩn bài viết này

en: Hide
vi: Ẩn

en: Hide this post
vi: Ẩn bài đăng này

en: Move
vi: Di chuyển

en: Move post to a different thread
vi: Di chuyển bài đăng sang một chủ đề khác

en: Banish author
vi: Trục xuất người viết

en: Vote to banish author
vi: Bỏ phiếu trục xuất tác giả

en: Vote not to banish author
vi: Bỏ phiếu không trục xuất tác giả

en: Start vote to banish author
vi: Bắt đầu bỏ phiếu trục xuất tác giả

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete this post
vi: Xóa bài viết này

en: Only team members can post to the team message board
vi: Chỉ các thành viên trong team mới có thể đăng lên bảng tin của team

en: To create a new thread in %1 you must have a certain level of average credit. This is to protect against abuse of the system.
vi: Để tạo một chủ đề mới trong %1, bạn phải có một mức tín dụng trung bình nhất định. Việc này là để bảo vệ khỏi lạm dụng hệ thống.

en: You cannot create threads right now. Please wait before trying again. This is to protect against abuse of the system.
vi: Bạn không thể tạo chủ đề ngay bây giờ. Vui lòng đợi một chút trước khi thử lại lần nữa nhé. Điều này là để bảo vệ khỏi việc lạm dụng hệ thống.

en: This thread is locked. Only forum moderators and administrators are allowed to post there.
vi: Chủ đề này đã bị khóa. Chỉ có mod diễn đàn và admin mới được phép đăng ở đó.

en: Can't post to a hidden thread.
vi: Không thể đăng lên một chủ đề ẩn.

en: Thread
vi: Chủ đề

en: Last post
vi: Bài viết mới nhất

en: Posts
vi: Bài viết

en: Views
vi: Lượt xem

en: New posts in the thread %1
vi: Các bài viết mới trong chủ đề %1

en: New posts in subscribed thread
vi: Các bài viết mới trong chủ đề được theo dõi

en: There are new posts in the thread '%1'
vi: Có bài viết mới trong chủ đề '%1'

en: Mark all threads as read
vi: Đánh dấu đã đọc tất cả chủ đề

en: Mark all threads in all message boards as read.
vi: Đánh dấu đã đọc tất cả chủ đề trong bảng tin

en: No host
vi: Không có host

en: Unavailable
vi: Không khả dụng

en: Home
vi: Trang chủ

en: Work
vi: Công việc

en: School
vi: Trường học

en: Update location
vi: Cập nhật vị trí

en: Computer information
vi: Thông tin máy tính

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: (same the last %1 times)
vi: (giống như %1 lần cuối trước)

en: External IP address
vi: Địa chỉ IP ngoài

en: Show IP address
vi: Hiển thị địa chỉ IP

en: Domain name
vi: Tên domain

en: Product name
vi: Tên sản phẩm

en: Local Standard Time
vi: Giờ chuẩn địa phương

en: UTC %1 hours
vi: %1 giờ UTC

en: Owner
vi: Người sở hữu

en: Anonymous
vi: Vô danh

en: Created
vi: Đã tạo

en: Total credit
vi: Tổng tín dụng

en: Average credit
vi: Tín dụng trung bình

en: Cross project credit
vi: Tín dụng dự án chéo

en: CPU type
vi: Loại CPU

en: Number of processors
vi: Số vi xử lý

en: Coprocessors
vi: Đồng xử lý

en: Virtualization
vi: Ảo hóa

en: Operating System
vi: Hệ điều hành

en: BOINC version
vi: Phiên bản BOINC

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Swap space
vi: Không gian trao đổi

en: Total disk space
vi: Tổng dung lượng ổ đĩa

en: Free Disk Space
vi: Dung lượng đĩa trống

en: Measured floating point speed
vi: Tốc độ floating point đo được

en: %1 billion ops/sec
vi: %1 tỷ phép tính/giây

en: Measured integer speed
vi: Tốc độ integer đo được

en: Average upload rate
vi: Tốc độ tải lên trung bình

en: Unknown
vi: Không xác định

en: Average download rate
vi: Tỷ lệ tải xuống trung bình

en: Average turnaround time
vi: Thời gian quay vòng trung bình

en: %1 days
vi: %1 ngày

en: Application details
vi: Chi tiết ứng dụng

en: Show
vi: Hiển thị

en: Tasks
vi: Công việc

en: Number of times client has contacted server
vi: Số lần máy khách đã liên hệ với máy chủ

en: Last time contacted server
vi: Máy chủ đã liên hệ lần cuối

en: Fraction of time BOINC is running
vi: Một phần thời gian BOINC đang chạy

en: While BOINC is running, fraction of time computer has an Internet connection
vi: Trong khi BOINC đang chạy, một phần nhỏ thời gian máy tính có kết nối Internet

en: While BOINC is running, fraction of time computing is allowed
vi: Trong khi BOINC đang chạy, một phần nhỏ thời gian tính toán được cho phép

en: While is BOINC running, fraction of time GPU computing is allowed
vi: Trong khi BOINC đang chạy, một phần nhỏ thời gian tính toán GPU được cho phép

en: Average CPU efficiency
vi: Hiệu suất CPU trung bình

en: Task duration correction factor
vi: Hệ số hiệu chỉnh thời lượng nhiệm vụ

en: Location
vi: Vị trí

en: Delete this computer
vi: Xoá máy tính này

en: Merge duplicate records of this computer
vi: Hợp nhất các bản ghi trùng lặp của máy tính này

en: Merge
vi: Hợp nhất

en: Last contact
vi: Liên lạc lần cuối

en: Info
vi: Thông tin

en: Rank
vi: Xếp hạng

en: Avg. credit
vi: Tín dụng trung bình

en: Recent average credit
vi: Tín dụng trung bình vừa qua

en: Operating system
vi: Hệ điều hành

en: installed
vi: đã cài đặt

en: , CPU has hardware virtualization support and it is enabled
vi: , CPU có hỗ trợ ảo hóa phần cứng và nó đã được kích hoạt

en: , CPU has hardware virtualization support but it is disabled
vi: , CPU có hỗ trợ ảo hóa phần cứng nhưng nó đã bị vô hiệu hóa

en: , CPU does not have hardware virtualization support
vi: , CPU không có hỗ trợ ảo hóa phần cứng

en: None
vi: Không có

en: (%1 processors)
vi: (%1 bộ xử lý)

en: Details
vi: Chi tiết

en: Cross-project stats:
vi: Thống kê dự án chéo:

en: Host %1 has overlapping lifetime:
vi: Máy chủ %1 có thời gian tồn tại chồng chéo:

en: Host %1 has an incompatible OS:
vi: Máy chủ %1 có hệ điều hành không tương thích:

en: Host %1 has an incompatible CPU:
vi: Máy chủ %1 có CPU không tương thích:

en: same host
vi: cùng một máy chủ

en: Can't merge host %1 into %2 - they're incompatible
vi: Không thể hợp nhất máy chủ %1 vào %2 - chúng không tương thích

en: Merging host %1 into host %2
vi: Hợp nhất máy chủ %1 vào máy chủ %2

en: Couldn't update credit of new computer
vi: Không thể cập nhật tín dụng của máy tính mới

en: Couldn't update results
vi: Không thể cập nhật kết quả

en: Couldn't retire old computer
vi: Không thể gỡ bỏ máy tính cũ

en: Retired old computer %1
vi: Máy tính cũ đã nghỉ %1

en: Show:
vi: Hiện:

en: All computers
vi: Tất cả máy tính

en: Only computers active in past 30 days
vi: Chỉ những máy tính hoạt động trong 30 ngày qua

en: Computer ID
vi: ID máy tính

en: Name
vi: Tên

en: Model
vi: Mẫu model

en: BOINC<br>version
vi: BOINC<br>phiên bản

en: Merge computers by name
vi: Hợp nhất các máy tính theo tên

en: Discuss
vi: Thảo luận

en: News is available as an %sRSS feed%s
vi: Tin tức có sẵn dưới dạng một %snguồn RSS%s

en: Inbox
vi: Hộp thư đến

en: Write
vi: Soạn thảo

en: 
            <ul>
            <li> Messages may not contain content that is obscene, hate-related,
                sexually explicit or suggestive.
            <li> No commercial advertisements.
            <li> No links to web sites involving sexual content,
                gambling, or intolerance of others.
            <li> No messages intended to annoy or antagonize other people.
            <li> No messages that are deliberately hostile, threatening, or insulting.
            <li> No abusive comments involving race, religion,
                nationality, gender, class or sexuality.
            <li> The privileges of violators may be suspended or revoked.
            <li> If your account is suspended, don't create a new one.
            </ul>
vi: 
    <ul>
    <li> Tin nhắn không được chứa nội dung tục tĩu, liên quan đến thù địch,
    khiêu dâm hoặc gợi tình.
    <li> Không có quảng cáo thương mại.
    <li> Không có liên kết đến các trang web liên quan đến nội dung tình dục,
    cờ bạc, hoặc vượt quá sức chịu đựng của người khác.
    <li> Không có tin nhắn với ý định làm phiền hoặc chống đối người khác.
    <li> Không có tin nhắn cố tình thù địch, đe dọa hoặc xúc phạm.
    <li> Không có nhận xét lăng mạ liên quan đến chủng tộc, tôn giáo,
    quốc tịch, giới tính, giai cấp hoặc xu hướng tình dục.
    <li> Các đặc quyền của người vi phạm có thể bị đình chỉ hoặc thu hồi.
    <li> Nếu tài khoản của bạn bị tạm ngưng, đừng tạo một tài khoản mới.
    </ul>

en: Send message to team
vi: Gửi tin nhắn cho team

en: Preview
vi: Xem trước

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Send private message
vi: Gửi tin nhắn riêng tư

en: no such message
vi: không có tin nhắn như vậy

en: To
vi: Tới

en: sent you a private message; subject:
vi: đã gửi bạn một tin nhắn riêng tư; chủ đề;

en: Private message%1 from %2, subject:
vi: Tin nhắn riêng tư %1 tới từ %2, chủ đề:

en: Couldn't create message
vi: Không thể tạo tin nhắn

en: You are not allowed to send privates messages so often. Please wait some time before sending more messages.
vi: Bạn không được phép gửi tin nhắn riêng tư quá thường xuyên. Hãy đợi một thời gian trước khi gửi thêm tin nữa.

en: unread
vi: chưa đọc

en: For email notification, %1 edit community prefs %2
vi: Đối với thông báo qua email, %1 chỉnh sửa tuỳ chọn cộng đồng %2

en: Private message
vi: Tin nhắn riêng tư

en: 'In use' means mouse/keyboard input in last
vi: 'Đang được sử dụng' có nghĩa là đầu vào chuột/bàn phím cuối cùng

en: This determines when the computer is considered 'in use'.
vi: Mục này xác định thời điểm máy tính được coi là 'đang được sử dụng'.

en: minutes
vi: phút

en: Suspend all computing
vi: Tạm ngưng mọi tính toán

en: Check this to suspend computing and file transfers when you're using the computer.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán và truyền file tệp tin khi bạn đang sử dụng máy tính.

en: Suspend GPU computing
vi: Tạm ngưng tính toán GPU

en: Check this to suspend GPU computing when you're using the computer.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán GPU khi bạn đang sử dụng máy tính.

en: Use at most
vi: Sử dụng nhiều nhất

en: Keep some CPUs free for other applications. Example: 75% means use 6 cores on an 8-core CPU.
vi: Giữ một số CPU khả dụng cho các ứng dụng khác. Ví dụ: 75% có nghĩa là sử dụng 6 lõi trên CPU 8 lõi.

en: % of the CPUs
vi: % của các CPU

en: Suspend/resume computing every few seconds to reduce CPU temperature and energy usage. Example: 75% means compute for 3 seconds, wait for 1 second, and repeat.
vi: Tạm ngưng /Tiếp tục tính toán vài giây một lần để giảm nhiệt độ CPU và mức sử dụng năng lượng. Ví dụ: 75% có nghĩa là tính toán trong 3 giây, đợi 1 giây và lặp lại.

en: % of CPU time
vi: % thời gian CPU

en: Suspend when non-BOINC CPU usage is above
vi: Tạm ngưng khi mức sử dụng CPU cho các nhiệm vụ không phải BOINC vượt trên mức

en: Suspend computing when your computer is busy running other programs.
vi: Tạm ngưng máy tính khi máy tính của bạn đang bận chạy các chương trình khác.

en: Limit the memory used by BOINC when you're using the computer.
vi: Giới hạn bộ nhớ được BOINC sử dụng khi bạn đang sử dụng máy tính.

en: % of memory
vi: % bộ nhớ

en: Limit the memory used by BOINC when you're not using the computer.
vi: Giới hạn bộ nhớ được BOINC sử dụng khi bạn không sử dụng máy tính.

en: Suspend when no mouse/keyboard input in last
vi: Tạm ngưng khi cuối cùng không có đầu vào input của chuột/bàn phím

en: This allows some computers to enter low-power mode when not in use.
vi: Điều này cho phép một số máy tính chuyển sang chế độ năng lượng thấp khi không sử dụng.

en: Suspend when computer is on battery
vi: Tạm dừng khi máy tính đang chạy bằng pin

en: Check this to suspend computing on portables when running on battery power.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán trên thiết bị di động khi chạy bằng nguồn pin.

en: Switch between tasks every
vi: Thay phiên các nhiệm vụ cho nhau mỗi

en: If you run several projects, BOINC may switch between them this often.
vi: Nếu bạn chạy một vài dự án, BOINC có thể chuyển đổi giữa chúng thường xuyên.

en: Request tasks to checkpoint at most every
vi: Yêu cầu các nhiệm vụ kiểm chốt lại sau mỗi

en: This controls how often tasks save their state to disk, so that later they can be continued from that point.
vi: Điều này kiểm soát tần suất các nhiệm vụ lưu trạng thái của chúng vào ổ đĩa, để sau này chúng có thể được tiếp tục từ thời điểm đó.

en: seconds
vi: giây

en: Leave non-GPU tasks in memory while suspended
vi: Cứ để lại các nhiệm vụ không liên quan GPU trong bộ nhớ khi bị tạm ngưng

en: If checked, suspended tasks stay in memory, and resume with no work lost. If unchecked, suspended tasks are removed from memory, and resume from their last checkpoint.
vi: Nếu chọn mục này, các nhiệm vụ bị tạm ngưng vẫn nằm trong bộ nhớ, và khởi động lại với không có công nào bị mất đi cả. Nếu bỏ chọn, các nhiệm vụ bị tạm ngưng sẽ bị loại khỏi bộ nhớ, và khởi động lại bắt đầu từ lần kiểm chốt gần nhất.

en: Store at least
vi: Lưu trữ ít nhất

en: Store at least enough tasks to keep the computer busy for this long.
vi: Lưu trữ ít nhất đủ tác vụ để giữ cho máy tính bận rộn trong thời gian dài.

en: days of work
vi: ngày

en: Store up to an additional
vi: Lưu trữ cộng thêm công việc dành cho

en: Store additional tasks above the minimum level.  Determines how much work is requested when contacting a project.
vi: Lưu trữ các nhiệm vụ bổ sung trên mức tối thiểu. Xác định lượng công việc được yêu cầu khi liên hệ với một dự án.

en: Compute only between
vi: Chỉ tính toán giữa

en: Compute only during a particular period each day.
vi: Chỉ làm tính toán trong một giai đoạn cụ thể mỗi ngày.

en: Use no more than
vi: Không dùng nhiều hơn

en: Limit the total amount of disk space used by BOINC.
vi: Giới hạn tổng dung lượng ổ đĩa mà BOINC sử dụng.

en: Leave at least
vi: Để lại ít nhất

en: Limit disk usage to leave this much free space on the volume where BOINC stores data.
vi: Giới hạn sử dụng ổ đĩa để dành ra nhiều từng này không gian trống trên ổ đĩa để BOINC trữ dữ liệu.

en: GB free
vi: GB khả dụng

en: Limit the percentage of disk space used by BOINC on the volume where it stores data.
vi: Giới hạn phần trăm không gian ổ đĩa được BOINC sử dụng trên ổ lưu trữ dữ liệu.

en: % of total
vi: % tổng số

en: Page/swap file: use at most
vi: Trang/Tệp hoán đổi: sử dụng tối đa nhiều lắm là

en: Limit the swap space (page file) used by BOINC.
vi: Giới hạn không gian hoán đổi (tệp trang page file) được BOINC sử dụng.

en: Limit download rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống còn

en: Limit the download rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống khi truyền file tệp tin.

en: KB/second
vi: KB/giây

en: Limit upload rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải lên tới mức

en: Limit the upload rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải lên khi truyền file tệp tin.

en: Limit usage to
vi: Giới hạn sử dụng tới mức

en: Example: BOINC should transfer at most 2000 MB of data every 30 days.
vi: Ví dụ: BOINC nên chuyển tối đa 2000 MB dữ liệu sau mỗi 30 ngày.

en: MB every
vi: MB mỗi

en: days
vi: các ngày

en: Transfer files only between
vi: Chỉ truyền dữ liệu file tệp tin trong khoảng thời gian giữa

en: Transfer files only during a particular period each day.
vi: Chỉ trao đổi dữ liệu file tệp tin trong một khoảng thời gian cụ thể mỗi ngày.

en: Skip data verification for image files
vi: Bỏ qua kiểm chứng dữ liệu cho các file tệp hình ảnh

en: Check this only if your Internet provider modifies image files. Skipping verification reduces the security of BOINC.
vi: Chỉ chọn điều này nếu nhà cung cấp Internet của bạn sửa đổi file tệp tin hình ảnh. Bỏ qua xác minh làm giảm tính bảo mật của BOINC.

en: Confirm before connecting to Internet
vi: Xác nhận trước khi kết nối tới Internet

en: Useful only if you have a modem, ISDN or VPN connection.
vi: Chỉ hữu ích khi bạn có một chiếc modem, ISDN hoặc kết nối VPN.

en: Disconnect when done
vi: Ngắt kết nối khi xong

en: When computer is in use
vi: Khi máy tính đang được sử dụng

en: When computer is not in use
vi: Khi máy tính đang không được sử dụng

en: General
vi: Chung

en: Disk
vi: Ổ đĩa

en: Network
vi: Mạng

note: These texts are used in multiple places in prefs_edit.php and add_venue.php
en: These preferences apply to all the BOINC projects in which you participate.
vi: Những tuỳ chọn này áp dụng cho tất cả các dự án BOINC mà bạn tham gia.

en: %1 Unable to update preferences. %2 The values marked in red below were out of range or not numeric.
vi: %1 Không thể cập nhật tuỳ chọn. %2 Giá trị được bôi đỏ bên dưới nằm ngoài phạm vi hoặc không phải dạng số.

en: Separate preferences for %1
vi: Tùy chọn riêng biệt cho %1

en: Edit preferences
vi: Chỉnh sửa tùy chọn

en: Remove
vi: rời bỏ

en: Add separate preferences for %1
vi: Thêm các tùy chọn riêng biệt cho %1

en: These settings apply to all computers using this account except
vi: Các cài đặt này áp dụng cho tất cả các máy tính sử dụng tài khoản này ngoại trừ

en: computers where you have set preferences locally using the BOINC Manager
vi: những máy tính mà bạn đã cài đặt tuỳ chọn cục bộ bằng cách sử dụng trình Quản lý BOINC

en: Android devices
vi: Thiết bị Android

en: (Switch view)
vi: (Chuyển đổi chế độ xem)

en: Combined preferences
vi: Tuỳ chọn kết hợp

en: Primary (default) preferences
vi: Tùy chọn chính (mặc định)

en: Preferences last modified:
vi: Các sửa đổi tùy chọn lần cuối:

en: Add preferences
vi: Thêm tuỳ chọn

en: Update preferences
vi: Cập nhật tuỳ chọn

en: yes
vi: có

en: no
vi: không

note: TODO: make this a subclass of PREF
en: Default computer location
vi: Vị trí máy tính mặc định

en: New computers will use this location for computing and project preferences.
vi: Những máy tính mới sẽ sử dụng vị trí này cho các tùy chọn tính toán và dự án.

en: Resource share
vi: Chia sẻ tài nguyên

en: Determines the proportion of your computer's resources allocated to this project. For example, if you participate in two BOINC projects with resource shares of 100 and 200, the first will get 1/3 of your resources and the second will get 2/3.
vi: Xác định tỷ lệ tài nguyên máy tính của bạn được phân bổ cho dự án này. Ví dụ: nếu bạn tham gia vào hai dự án BOINC với chia sẻ tài nguyên là 100 và 200, dự án đầu tiên sẽ nhận được 1/3 tài nguyên của bạn và dự án thứ hai sẽ nhận được 2/3.

en: Accelerate GPU tasks by dedicating a CPU to each one?
vi: Tăng tốc các tác vụ GPU bằng cách dành riêng một CPU cho mỗi tác vụ?

en: Use AMD GPU
vi: Sử dụng GPU AMD

en: Use NVIDIA GPU
vi: Dùng GPU NVIDIA

en: Use Intel GPU
vi: Sử dụng GPU Intel

en: Run test applications?
vi: Chạy chương trình thử chứ?

en: This helps us develop applications, but may cause jobs to fail on your computer
vi: Điều này giúp chúng tôi phát triển các chương trình nhưng có thể khiến máy tính của bạn bị lỗi

en: Emails will be sent from %1; make sure your spam filter accepts this address.
vi: Các email sẽ được gửi từ %1; đảm bảo rằng bộ lọc thư rác của bạn chấp nhận địa chỉ này.

en: Is it OK for %1 and your team (if any) to email you?
vi: %1 và team của bạn (nếu có) có được phép gửi email cho bạn không?

en: Should %1 show your computers on its web site?
vi: %1 có nên hiển thị các máy tính của bạn trên trang web của họ không?

en: (Switch View)
vi: (Chuyển chế độ xem)

en: Project specific settings
vi: Các cài đặt dự án cụ thể

en: and
vi: và

en: no limit
vi: không giới hạn

en: Add
vi: Thêm vào

en: Your profile will be made visible to other people as soon as it has been approved by the project. This may take up to a few days.
vi: Hồ sơ của bạn sẽ được hiển thị cho những người khác ngay sau khi nó được phê duyệt bởi dự án. Quá trình này có thể lên đến đến vài ngày.

en: Your profile has been marked as unacceptable. It is not visible to other people. Please change it.
vi: Hồ sơ của bạn đã bị đánh dấu là không thể chấp nhận được. Nó không được hiển thị cho những người khác. Hãy thay đổi.

en: Database error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: To prevent spam, profiles of users with an average credit of less than %1 are displayed only to logged-in users. We apologize for this inconvenience.
vi: Để ngăn chặn thư rác, những hồ sơ của người dùng có tín dụng trung bình dưới %1 chỉ hiển thị với người dùng đã đăng nhập. Chúng tôi xin lỗi vì sự bất tiện này.

en: User is banished
vi: Người dùng bị trục xuất

en: No profile exists for that user ID.
vi: Không có hồ sơ nào tồn tại cho ID người dùng đó.

en: Edit your profile
vi: Chỉnh sửa hồ sơ của bạn

en: Your feedback on this profile
vi: Phản hồi của bạn về hồ sơ này

en: Recommend this profile for User of the Day:
vi: Đề xuất hồ sơ này cho danh hiệu Người Dùng Của Ngày:

en: I %1 like %2 this profile
vi: Tôi %1 thích %2 hồ sơ này

en: Alert administrators to an offensive profile:
vi: Cảnh báo quản trị viên về một hồ sơ phản cảm:

en: I %1 do not like %2 this profile
vi: Tôi %1 không thích %2 hồ sơ này

en: Anonymous platform
vi: Nền tảng ẩn danh

en: AMD GPU
vi: GPU AMD

en: pending
vi: đang chờ

en: All
vi: Tất cả

en: In progress
vi: Đang trong quá trình

en: Validation pending
vi: Đang chờ giải quyết xác nhận

en: Validation inconclusive
vi: Xác nhận không đi đến kết quả

en: Valid
vi: Hợp lệ

en: Invalid
vi: Bất hợp lệ

en: Error
vi: Lỗi

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Unsent
vi: Chưa được gửi

en: Completed, waiting for validation
vi: Đã hoàn thành, đang đợi xác nhận

en: Completed and validated
vi: Đã hoàn thành, đã xác nhận

en: Completed, marked as invalid
vi: Đã hoàn thành, bị đánh dấu bất hợp lệ

en: Completed, can't validate
vi: Đã hoàn thành, không thể xác nhận

en: Completed, validation inconclusive
vi: Đã hoàn thành, xác nhận không đi đến kết quả

en: Completed, too late to validate
vi: Đã hoàn thành, quá muộn màng để xác nhận

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Couldn't send
vi: Không gửi được

en: Cancelled by server
vi: Bị hủy bởi máy chủ

en: Not started by deadline - canceled
vi: Hết hạn rồi mà chưa bắt đầu làm nè - Bãi bỏ

en: Error while downloading
vi: Lỗi trong khi tải xuống

en: Error while computing
vi: Lỗi trong khi tính toán

en: Error while uploading
vi: Lỗi trong khi tải lên

en: Aborted
vi: Đã bị đình chỉ

en: Upload failed
vi: Tải lên thất bại

en: Timed out - no response
vi: Đã hết thời gian chờ - vô phản hồi

en: Didn't need
vi: Vô dụng

en: Validate error
vi: Lỗi xác nhận

en: Abandoned
vi: Bị bỏ qua

en: Over
vi: Trên

en: Success
vi: Thực hiện thành công

en: Computation error
vi: Lỗi tính toán

en: Redundant result
vi: Kết quả thặng dư

en: No reply
vi: Không hồi âm

en: New
vi: Mới tươm

en: Downloading
vi: Tải về

en: Processing
vi: Hiện tại đang xử lý

en: Compute error
vi: Lỗi tính toán

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Done
vi: Xong rồi

en: Aborted by user
vi: Bị đình chỉ bởi người dùng

en: Initial
vi: Ban đầu

en: Not necessary
vi: Không cần thiết

en: Workunit error - check skipped
vi: Một chiếc đơn vị làm việc lỗi - đã bỏ qua kiểm tra

en: Checked, but no consensus yet
vi: Đã kiểm định, nhưng chưa nhất quán

en: Task was reported too late to validate
vi: Nhiệm vụ đã được báo cáo muộn màng để xác minh

en: Couldn't send result
vi: Không thể gửi kết quả

en: Too many errors (may have bug)
vi: Quá nhiều lỗi (có thể có hỏng hóc)

en: Too many results (may be nondeterministic)
vi: Quá nhiều kết quả (có thể không xác định)

en: Too many total results
vi: Quá nhiều tổng số kết quả

en: WU cancelled
vi: Đã kết thúc WU

en: Canonical result is missing
vi: Kết quả chuẩn bị thiếu

en: Unrecognized Error: %1
vi: Lỗi không được nhận diện: %1

en: Task name
vi: Tên nhiệm vụ

en: click for details
vi: nhấp vào để biết thêm chi tiết

en: Show IDs
vi: Hiện ID

en: Show names
vi: Hiển thị tên

en: Task
vi: Nhiệm vụ

en: Work unit
vi: Đơn vị làm việc

en: Computer
vi: Máy tính

en: Sent
vi: Đã gửi

en: Time reported<br />or deadline
vi: Thời gian báo cáo <br /> hoặc hạn chót

en: explain
vi: giải thích

en: Status
vi: Trạng thái

en: Run time<br />(sec)
vi: Thời gian chạy <br /> (giây)

en: CPU time<br />(sec)
vi: Thời lượng CPU <br />(giây)

en: Credit
vi: Tín dụng

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Workunit
vi: Đơn vị làm việc

en: Report deadline
vi: Báo cáo hạn chót

en: Received
vi: Đã nhận

en: Server state
vi: Trạng thái máy chủ

en: Outcome
vi: Kết quả

en: Client state
vi: Trạng thái máy khách

en: Exit status
vi: Trạng thái thoát

en: Run time
vi: Thời lượng chạy

en: CPU time
vi: Thời gian CPU

en: Validate state
vi: Trạng thái xác nhận

en: Device peak FLOPS
vi: FLOPS đỉnh của thiết bị

en: Application version
vi: Phiên bản ứng dụng

en: Output files
vi: File tập tin xuất

en: Stderr output
vi: Đầu ra Stderr

en: State
vi: Trạng thái

en: Task name:
vi: Tên nhiệm vụ:

en: Search criteria (use one or more)
vi: Tiêu chí tìm kiếm (sử dụng một hoặc nhiều)

en: Key words
vi: Từ khoá

en: Find teams with these words in their names or descriptions
vi: Tìm các team có những từ này trong tên hoặc mô tả của họ

en: Type of team
vi: Kiểu team

en: Show only active teams
vi: Chỉ hiển thị các team đang hoạt động

en: Search
vi: Tìm

en: Requested by you, and founder response deadline has passed.
vi: Do bạn yêu cầu và thời hạn phản hồi của người sáng lập đã qua.

en: Complete foundership transfer
vi: Hoàn tất chuyển giao quyền sáng lập

en: Requested by you
vi: Do bạn yêu cầu

en: founder response deadline is %1
vi: thời hạn phản hồi của người sáng lập là %1

en: Initiate request
vi: Bắt đầu yêu cầu

en: Deferred
vi: Hoãn lại

en: Team info
vi: Thông tin team

en: Description
vi: Mô tả

en: Web site
vi: Trang web

en: Cross-project stats
vi: Số liệu thống kê dự án chéo

en: Type
vi: Kiểu

en: Message board
vi: Bảng tin

en: Threads
vi: Chủ đề

en: Join this team
vi: Tham gia team này

en: Note: if 'OK to email' is set in your project preferences, joining a team gives its founder access to your email address.
vi: Lưu ý: nếu 'OK với email' được đặt trong tùy chọn dự án của bạn, việc tham gia một team sẽ cho phép người lập team biết địa chỉ email của bạn.

en: Not accepting new members
vi: Đang không nhận thành viên mới

en: Foundership change requested
vi: Đã yêu cầu thay đổi quyền sáng lập

en: Respond by %1
vi: Phản hồi bởi %1

en: Team foundership change
vi: Thay đổi tư cách thành lập team

en: Members
vi: Thành viên

en: Founder
vi: Thành lập viên

en: Admins
vi: Admin

en: New members in last day
vi: Thành viên mới trong ngày qua

en: Total members
vi: Tổng thành viên

en: view
vi: xem

en: Active members
vi: Thành viên hoạt động

en: Members with credit
vi: Thành viên với tín dụng

en: Previous %1
vi: %1 trước đó

en: Next %1
vi: %1 tiếp theo

en: No such team.
vi: Không có team nào như vậy.

en: This operation requires foundership.
vi: Hoạt động này yêu cầu quyền sáng lập.

en: This operation requires team admin privileges
vi: Thao tác này yêu cầu đặc quyền của quản trị viên team

en: WARNING: this is a BOINC-wide team. If you make changes here, they will soon be overwritten. Edit the %1 BOINC-wide team %2 instead.
vi: CẢNH BÁO: đây là một team trên toàn BOINC. Nếu bạn thực hiện các thay đổi ở đây, chúng sẽ sớm bị ghi đè. Thay vào đó, hãy chỉnh sửa %1 team trên toàn bộ BOINC %2.

en: %1 Privacy note %2: if you create a team, your project preferences (resource share, graphics preferences) will be visible to the public.
vi: %1 Lưu ý về quyền riêng tư %2: nếu bạn tạo một nhóm, các tùy chọn dự án của bạn (chia sẻ tài nguyên, tùy chọn đồ họa) sẽ được hiển thị công khai.

en: Team name, text version
vi: Tên team, phiên bản bằng chữ

en: Don't use HTML tags.
vi: Không sử dụng thẻ HTML tag.

en: Team name, HTML version
vi: Tên team, phiên bản HTML

en: You may use %1 limited HTML tags %2.
vi: Bạn có thể sử dụng %1 thẻ HTML tag đã được giới hạn %2.

en: If you don't know HTML, leave this box blank.
vi: Nếu bạn không biết HTML, hãy để trống ô này.

en: URL of team web page, if any
vi: Địa chỉ URL của trang web của team, nếu có

en: without "http://"
vi: không có "http://"

en: This URL will be linked to from the team's page on this site.
vi: Địa chỉ URL này sẽ được liên kết đến từ trang web của team trên trang web này.

en: Description of team
vi: Mô tả về team

en: Accept new members?
vi: Chấp nhận thành viên mới chứ?

en: Other
vi: Khác

en: Company
vi: Công ty

en: Primary school
vi: Trường tiểu học

en: Secondary school
vi: Trường trung học

en: Junior college
vi: Trường cao đẳng

en: University or department
vi: Trường đại học hoặc khoa

en: Government agency
vi: Cơ quan chính phủ

en: Non-profit organization
vi: Tổ chức phi lợi nhuận

en: National
vi: Quốc tịch

en: Local/regional
vi: Địa phương/vùng miền

en: Computer type
vi: Loại máy tính

en: Social/political/religious
vi: Xã hội/chính trị/tôn gíao

en: User profile
vi: Hồ sơ người dùng

en: Projects in which you are participating
vi: Các dự án mà bạn đang tham gia

en: Projects in which %1 is participating
vi: Các dự án mà %1 đang tham gia vào

en: Click for user page
vi: Nhấp vào để tới trang người dùng

en: Since
vi: Từ

en: Computers on this account
vi: Các máy tính trên tài khoản này

en: View
vi: Xem

en: Cross-project ID
vi: ID dự án chéo

en: Cross-project statistics
vi: Thống kê dự án chéo

en: Cross-project
vi: Dự án chéo

en: URL
vi: Địa chỉ URL

en: Invalid URL
vi: Địa chỉ URL không hợp lệ

en: Postal code
vi: Mã bưu chính

en: %1 member since
vi: %1 thành viên từ

note: LDAP accounts can't change email or password
en: Change
vi: Thay đổi

en: delete account
vi: xoá bỏ tài khoản

en: email address
vi: địa chỉ email

en: password
vi: mật khẩu

en: other account info
vi: thông tin tài khoản khác

en: User ID
vi: ID người dùng

en: Used in community functions
vi: Đã được dùng trong các chức năng cộng đồng

en: Account keys
vi: Chìa khoá tài khoản

en: Account Ownership
vi: Quyền sở hữu Tài khoản

en: When and how BOINC uses your computer
vi: BOINC sử dụng máy tính của bạn khi nào và như thế nào

en: Computing preferences
vi: Tuỳ chọn tính toán

en: Message boards and private messages
vi: Bảng tin và tin nhắn riêng tư

en: Community preferences
vi: Tuỳ chọn cộng đồng

en: Preferences for this project
vi: Tuỳ chọn cho dự án này

en: %1 preferences
vi: %1 tuỳ chọn

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: View the profile of %1
vi: Xem hồ sơ của %1

en: Create
vi: Khởi tạo

en: %1 posts
vi: %1 các bài đăng

note: ------------ Notification -----------
en: Notifications
vi: Thông báo

en: Quit team
vi: Rời khỏi team

en: Administer
vi: Quản lý

en: (foundership change request pending)
vi: (yêu cầu thay đổi tư cách sáng lập đang chờ xử lý)

en: Member of team
vi: Thành viên của team

en: find a team
vi: tìm một team

en: Founder but not member of
vi: Người sáng lập nhưng không phải là thành viên của

en: Friends
vi: Bạn bè

en: Computers
vi: Máy tính

en: Contact
vi: Liên hệ

en: This person is a friend
vi: Người này là bạn

en: Cancel friendship
vi: Hủy bỏ tình bạn

en: Request pending
vi: Yêu cầu chờ xử lý

en: Add as friend
vi: Thêm làm bạn

en: Account information
vi: Thông tin tài khoản

en: user name cannot have leading or trailing white space
vi: tên người dùng không được có khoảng trắng đầu hoặc cuối

en: user name must be nonempty
vi: tên người dùng không được để trống

en: Can't create account
vi: Không thể tạo tài khoản

en: Click your browser's <b>Back</b> button to try again.
vi: Nhấp chuột vào nút <b>Quay Lại</b> trên trình duyệt của bạn để thử lại.

en: Your reCAPTCHA response was not correct. Please try again.
vi: Phản hồi reCAPTCHA của bạn không chính xác. Vui lòng thử lại nhé.

en: You have not agreed to our terms of use. Please agree to the terms of use by navigating back to the previous page, in order to create your account
vi: Bạn chưa đồng ý với các điều khoản sử dụng của chúng tôi. Vui lòng đồng ý với các điều khoản sử dụng bằng cách điều hướng trở lại trang trước để tạo tài khoản của bạn nhé

en: You must supply an invitation code to create an account.
vi: Bạn phải cung cấp một mã lời mời invitation code để tạo một tài khoản.

en: The invitation code you gave is not valid.
vi: Mã lời mời invitation code bạn đưa không hợp lệ.

en: Invalid email address: please enter a valid address of the form name@xxx.yyy
vi: Địa chỉ email không hợp lệ: vui lòng nhập địa chỉ hợp lệ có dạng name@xxx.yyy

en: There's already an account with that email address.
vi: Đã có một tài khoản với địa chỉ email như vậy mất rồi.

en: Passwords may only include ASCII characters.
vi: Các mật khẩu chỉ có thể bao gồm các ký tự trong bảng ASCII mà thôi.

en: New password is too short: minimum password length is %1 characters.
vi: Mật khẩu mới ngắn quá ngắn: độ dài mật khẩu ít nhất là %1 ký tự cơ.

en: Couldn't create account
vi: Không thể tạo tài khoản

en: database error, please contact site administrators
vi: lỗi cơ sở dữ liệu, xin hãy liên hệ quản trị viên của trang

en: log out
vi: đăng xuất

en: log in
vi: đăng nhập

en: Create an account
vi: Tạo một tài khoản

en: Server status page
vi: Trang trạng thái máy chủ

en: A database error occurred while handling your request; please try again later.
vi: Đã xảy ra lỗi cơ sở dữ liệu khi thực hiện yêu cầu của bạn; vui lòng thử lại sau nhé.

en: Unable to handle request
vi: Không thể thực hiện yêu cầu

en: hours
vi: giờ

en: min
vi: phút

en: sec
vi: giây

en: Link has timed out. Please click Back, refresh the page, and try again.
vi: Liên kết đã hết thời gian chờ. Vui lòng nhấp vào Quay lại, làm mới trang và thử lại nhé.

en: Use BBCode tags to format your text
vi: Sử dụng thẻ BBCode tag để định dạng văn bản của bạn

en: Project down for maintenance
vi: Dự án đang bị hạ xuống để bảo trì

en: %1 is temporarily shut down for maintenance.  Please try again later.
vi: %1 tạm thời tắt đi để bảo trì. Vui lòng thử lại sau nhé.

en: Unable to connect to database - please try again later
vi: Không thể kết nối với cơ sở dữ liệu - vui lòng thử lại sau nhé

en: Unable to select database - please try again later
vi: Không thể chọn cơ sở dữ liệu - vui lòng thử lại sau nhé

en: characters remaining
vi: ký tự còn lại

en: Stay logged in on this computer
vi: Giữ đăng nhập trên máy tính này

en: Finish account setup
vi: Hoàn tất cài đặt tài khoản

en: Optional; not shown to others
vi: Không bắt buộc; không hiển thị cho người khác

en: You must supply a name for your account
vi: Bạn phải cung cấp tên cho tài khoản của mình

en: HTML tags not allowed in name
vi: Thẻ HTML tag không được phép có trong tên

note: POST request - the user has submitted the form.
en: Proof of account ownership results
vi: Bằng chứng về kết quả quyền sở hữu tài khoản

note: Check that the private key file exists where specified. If not, redirect to error page. Check that the public key file exists where specified. If not, redirect to
en: The proof of account ownership feature is not set up properly. Contact the project administrator to resolve the issue.
vi: Tính năng chứng minh quyền sở hữu tài khoản không được thiết lập đúng cách. Liên hệ với quản trị viên dự án để giải quyết vấn đề.

note: The generated signature has not been verified. The private/public keys do not match.
en: Signature verification failed. Contact the project administrator to resolve the issue.
vi: Xác minh chữ ký không thành công. Liên hệ với quản trị viên dự án để giải quyết vấn đề.

note: Something has gone wrong & an error has occurred.
en: An error occurred during the signature verification. Contact the project administrator to resolve the issue.
vi: Đã xảy ra lỗi trong quá trình xác minh chữ ký. Liên hệ với quản trị viên dự án để giải quyết vấn đề.

note: User data input invalid
en: Invalid input. User input must have a length > 0 and < 4096. <form><input type='button' value='Go back!'' onclick='history.back()'></form>
vi: Đầu vào không hợp lệ. Đầu vào của người dùng phải có độ dài > 0 và < 4096. <form><input type='button' value='Go back!'' onclick='history.back()'></form>

note: GET request - the user has navigated to the page.
en: Generate proof of account ownership
vi: Tạo bằng chứng về quyền sở hữu tài khoản

en: Generate
vi: Khởi tạo

en: Edit %1 preferences
vi: Chỉnh sửa tùy chọn %1

en: Add %1 preferences for %2
vi: Thêm các tuỳ chọn %1 cho %2

en: %1 currently has the following applications. When you participate in %1, tasks for one or more of these applications will be assigned to your computer. The current version of the application will be downloaded to your computer. This happens automatically; you don't have to do anything.
vi: %1 hiện có các chương trình sau. Khi bạn tham gia vào %1, các nhiệm vụ cho một hoặc nhiều chương trình như thế này sẽ được giao cho máy tính của bạn. Phiên bản hiện tại của chương trình sẽ được tải xuống máy tính của bạn. Điều này tự động diễn ra; bạn không phải làm bất cứ điều gì yay.

en: Platform
vi: Nền tảng

en: Version
vi: Phiên bản

en: Average computing
vi: Trung bình tính toán

en: BBCode tags
vi: Nhãn BBCode tag

en: BBCode tags let you format text in your profile and message-board postings.
    It's similar to HTML, but simpler. The tags start with a [ (where you would
    have used %1 in HTML) and end with ] (where you would have used %2 in
    HTML).
vi: Thẻ BBCode tag cho phép bạn định dạng văn bản trong hồ sơ và các bài đăng trên bảng tin.
    Nó tương tự như HTML, nhưng đơn giản hơn. Các thẻ bắt đầu bằng [ (nơi bạn cũng sẽ
    sử dụng %1 trong HTML) và kết thúc bằng ] (nơi bạn cũng sẽ sử dụng %2 trong
    HTML).

en: Examples
vi: Ví dụ

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Strikethrough
vi: Gạch ngang

en: Big text
vi: Văn bản to

en: Red text
vi: Văn bản đỏ

en: link to website
vi: đường dẫn tới trang web

en: Quoted text
vi: Văn bản được trích dẫn

en: use for quoted blocks of text
vi: sử dụng cho các khối văn bản được trích dẫn

en: use to display an image
vi: sử dụng để hiển thị một bức ảnh

en: Code snippet here
vi: Code đoạn mã ở đây

en: use to display some code
vi: sử dụng để hiển thị một số code

en: Pre-formatted text
vi: Văn bản được định dạng trước

en: use to display pre-formatted (usually monospaced) text
vi: sử dụng để hiển thị văn bản được định dạng trước (thường là monospaced)

en: Item 1
vi: Mục 1

en: Item2
vi: Mục 2

en: Item 2
vi: Mục 2

en: link to an issue on the BOINC Github repository
vi: liên kết đến một vấn đề trên kho lưu trữ BOINC Github

en: link to a Wiki page on the BOINC Github repository
vi: liên kết đến trang Wiki trên kho BOINC Github

en: If you don't close a tag or don't specify a parameter correctly,
    the raw tag itself will display instead of the formatted text.
vi: Nếu bạn không đóng thẻ hoặc không chỉ định thông số chính xác,
    thẻ thô raw tag sẽ hiển thị thay vì văn bản được định dạng.

en: Create account
vi: Tạo tài khoản

en: If you already have an account and want to run %1 on this computer, %2 go here %3.
vi: Nếu bạn đã có tài khoản và muốn chạy %1 trên máy tính này, hãy truy cập %2 tại đây %3.

en: This account will belong to the team %1 and will have the project preferences of its founder.
vi: Tài khoản này sẽ thuộc về team %1 và sẽ thừa hưởng các tùy chọn dự án từ người lập team.

en: Picture
vi: Hình ảnh

en: %1 Your profile picture is shown to the left.
vi: %1 Ảnh hồ sơ của bạn được hiển thị ở bên trái.

en: To replace it, click the "Browse" button and select a JPEG or PNG file (%1 or less).
vi: Để thay thế nó, hãy nhấp vào nút "Duyệt" và chọn file tệp tin JPEG hoặc PNG (%1 hoặc trở xuống).

en: To remove it from your profile, check this box:
vi: Để xóa nó khỏi hồ sơ của bạn, hãy chọn tick hộp này:

en: If you would like include a picture with your profile, click the "Browse" button and select a JPEG or PNG file. Please select images of %1 or less.
vi: Nếu bạn muốn đưa ảnh vào hồ sơ của mình, hãy nhấp vào nút "Duyệt" và chọn file tệp tin JPEG hoặc PNG. Vui lòng chọn hình ảnh từ %1 trở xuống.

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Select the language in which your profile is written:
vi: Chọn ngôn ngữ mà hồ sơ của bạn được viết:

en: Submit profile
vi: Đệ trình hồ sơ

en: Create/edit profile
vi: Tạo/chỉnh sửa hồ sơ

en: The format of your uploaded image is not supported.
vi: Định dạng của hình ảnh đã tải lên của bạn không được hỗ trợ.

en: Your %1 profile %2 lets you share your opinions and background with the %3 community.
vi: %1 Hồ sơ %2 của bạn cho phép bạn chia sẻ ý kiến và nền tảng của mình với %3 cộng đồng.

en: Your ReCaptcha response was not correct.  Please try again.
vi: Phản hồi ReCaptcha của bạn không chính xác. Vui lòng thử lại nhé.

en: Your first response was flagged as spam by the Akismet anti-spam system.  Please modify your text and try again.
vi: Phản hồi đầu tiên của bạn đã bị hệ thống chống thư rác Akismet gắn cờ là spam. Vui lòng sửa đổi văn bản của bạn đi và thử lại nhé.

en: Your second response was flagged as spam by the Akismet anti-spam system.  Please modify your text and try again.
vi: Phản hồi thứ hai của bạn đã bị hệ thống chống thư rác Akismet gắn cờ là spam. Vui lòng sửa đổi văn bản của bạn đi và thử lại nhé.

en: Your profile submission was empty.
vi: Hồ sơ bạn đệ trình để trống.

en: Could not update the profile: database error
vi: Không thể cập nhật hồ sơ: lỗi cơ sở dữ liệu

en: Could not create the profile: database error
vi: Không thể tạo hồ sơ: lỗi cơ sở dữ liệu

en: Profile saved
vi: Đã lưu tiểu sử

en: Congratulations! Your profile was successfully entered into our database.
vi: Xin chúc mừng nhiều nhé! Hồ sơ của bạn đã được nhập thành công vào cơ sở dữ liệu của chúng tôi rùi.

en: View your profile
vi: Xem hồ sơ của bạn

en: Create a profile
vi: Tạo hồ sơ

en: To prevent spam, an average credit of %1 or greater is required to create or edit a profile.  We apologize for this inconvenience.
vi: Để ngăn chặn thư rác, cần có tín dụng trung bình %1 trở lên để tạo hoặc chỉnh sửa hồ sơ. Chúng tôi xin lỗi vì sự bất tiện này.

en: This feature is disabled.  Please contact the project administrator.
vi: Tính năng này đã bị vô hiệu hoá. Xin hãy liên hệ quản trị viên của dự án.

en: The token you used has expired or is otherwise not valid.  Please request a new one <a href="delete_account_request.php">here</a>
vi: Mã token bạn sử dụng đã hết hạn hoặc không hợp lệ. Vui lòng yêu cầu một cái mới ở <a href="delete_account_request.php">đây</a>

en: Delete Account
vi: Xóa bỏ tài khoản

en: Thank you for verifying ownership of your account.
vi: Cảm ơn bạn đã xác minh quyền sở hữu tài khoản của mình.

en: You can now delete your account by entering in your password below and clicking the "Delete Account" button.
vi: Ngay lúc này bạn có thể xoá bỏ tài khoản của mình bằng cách nhập mật khẩu bên dưới và nhấp chuột vào nút "Xoá tài khoản".

en: As a reminder, your account <b>cannot be recovered</b> once you delete it.
vi: Xin nhắc lại, tài khoản của bạn <b>không thể được khôi phục</b> sau khi bạn xóa tài khoản.

en: Failed to delete your account.  Please contact the project administrator.
vi: Đã thất bại khi xoá tài khoản của bạn. Xin vui lòng liên hệ quản trị viên của dự án.

en: Account Deleted
vi: Tài khoản đã bị xóa

en: Your account has been deleted.  If you want to contribute to %1 in the future you will need to create a new account.
vi: Tài khoản của bạn đã bị xóa. Nếu bạn muốn đóng góp cho %1 trong tương lai, bạn sẽ cần phải tạo một tài khoản mới.

en: You are not allowed to delete your account until after 7 days from when you last changed your email address.
vi: Bạn không được phép xóa tài khoản của mình cho đến sau 7 ngày kể từ khi bạn thay đổi địa chỉ email lần cuối.

en: You have the ability to delete your account.  Please note that this <b>cannot be undone</b> once it is completed.
vi: Bạn có thể xóa tài khoản của mình. Xin lưu ý rằng điều này <b>không thể hoàn tác</b> một khi hoàn tất.

en: The process works as follows:
vi: Quy trình hoạt động như sau:

en: Enter in your password below and click on the "Send Confirmation Email" button
vi: Nhập mật khẩu của bạn vào ở bên dưới nhé và nhấp vào nút "Gửi email xác nhận"

en: You will receive an email which contains a link.  Click on that link
vi: Bạn sẽ nhận được một email có chứa một liên kết. Hãy nhấp vào liên kết đó

en: On the page displayed, you will need to re-enter your password and then click "Delete Account"
vi: Ở trên trang hiển thị, bạn sẽ cần phải nhập lại mật khẩu của bạn và rồi nhấp vào "Xoá tài khoản"

en: Your account will then be immediately deleted
vi: Sau đó tài khoản của bạn sẽ bị xóa ngay lập tức

en: Send Confirmation Email
vi: Gửi email xác nhận

en: Confirmation Email Sent
vi: Email xác nhận đã được gửi

en: The email to confirm your request to delete your account has been sent.
vi: Email xác nhận yêu cầu xóa tài khoản của bạn đã được gửi.

en: couldn't delete profile - please try again later
vi: không thể xóa hồ sơ - vui lòng thử lại sau nhé

en: Delete Confirmation
vi: Xác nhận xoá

en: Your profile has been deleted.
vi: Hồ sơ của bạn đã được xoá.

en: Profile delete confirmation
vi: Xác nhận xoá hồ sơ

en: Are you sure?
vi: Bạn chắc chắn rồi đấy chứ?

en: Deleted profiles are gone forever and cannot be recovered --
    you will have to start from scratch
    if you want another profile in the future.
vi: Các hồ sơ đã xóa sẽ biến mất vĩnh viễn và không thể khôi phục được --
    bạn sẽ phải bắt đầu lại từ đầu
    nếu bạn muốn một hồ sơ khác trong tương lai.

en: If you're sure, click 'Yes'
    to remove your profile from our database.
vi: Nếu bạn chắc chắn, hãy nhấp vào 'Có'
    để xóa hồ sơ của bạn khỏi cơ sở dữ liệu của chúng tôi.

en: Yes
vi: Có

en: Delete my profile
vi: Xoá hồ sơ của tôi

en: No
vi: Không

en: Do not delete my profile
vi: Đừng xoá hồ sơ của tôi

en: PayPal - Transaction Completed
vi: PayPal - Chuyển khoản thành công

en: Thank you for donating!
vi: Cảm ơn bạn siu siu nhiều vì đã đóng góp!

en: Your donation for has been completed.
vi: Khoản đóng góp của bạn đã hoàn thành.

en: Your donation will be added to the progress bar after confirmation by PayPal.
vi: Khoản đóng góp của bạn sẽ được thêm vào thanh tiến độ sau khi xác nhận bởi PayPal.

en: You have canceled your donation.
vi: Bạn đã hủy khoản đóng góp của mình.

en: This project is not accepting donations.
vi: Dự án này hiện không chấp nhận đóng góp.

en: %1 donations
vi: %1 đóng góp

en: This project is accepting donations via
    %1.
vi: Dự án này đang chấp nhận đóng góp thông qua
    %1.

en: To donate, fill in the amount you want to donate using the field below.
            PayPal is accepting multiple currencies
            (Canadian Dollars, Euros, Pounds Sterling, U.S. Dollars,
             Yen, Australian Dollars, New Zealand Dollars,
            Swiss Francs, Hong Kong Dollars, Singapore Dollars, Swedish Kronor,
            Danish Kroner, Polish Zloty, Norwegian Kroner,
            Hungarian Forint, Czech Koruna).
            You can use included currency converter
            to see the donation amount equivalent in different currencies
            (please note that the rates are only estimates
             and the actual amount may differ).
vi: Để quyên góp, hãy điền số tiền bạn muốn quyên góp bằng cách sử dụng trường bên dưới nhé.
    PayPal đang chấp nhận nhiều loại tiền tệ
    (Đô la Canada, Euro, Bảng Anh, Đô la Mỹ,
    Yên, Đô la Úc, Đô la New Zealand,
    Franc Thụy Sĩ, Đô la Hồng Kông, Đô la Singapore, Kronor Thụy Điển,
    Đồng Kron Đan Mạch, Zloty Ba Lan, Đồng kron Na Uy,
    Đồng Forint của Hungary, Koruna của Séc).
    Bạn có thể sử dụng công cụ chuyển đổi tiền tệ kèm theo
    để xem số tiền quyên góp tương đương bằng các loại tiền tệ khác nhau
    (xin lưu ý rằng giá trị chỉ là ước tính
    và số tiền thực tế có thể khác đấy).

en: Amount you would like to donate
vi: Số tiền bạn muốn đóng góp

en: Estimated value in
vi: Giá trị ước tính bằng

en: Anonymous donation
vi: Quyên góp ẩn danh

en: Select this if you dont want your name and account number displayed in
    donator lists.<br>If not checked, you will be recorded as user ID %1
vi: Chọn tùy chọn này nếu bạn không muốn tên và số tài khoản của mình hiển thị trong
    danh sách các cá nhân đóng góp. <br>Nếu không chọn, bạn sẽ được ghi nhận theo ID người dùng %1

en: To assign the donation with your user ID, please log in.
vi: Để chỉ định khoản đóng góp bằng ID của bạn, vui lòng đăng nhập.

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Donations are accepted through
vi: Đóng góp được chấp nhận thông qua

en: Download BOINC add-on software
vi: Tải xuống phần mềm bổ trợ BOINC

en: You can download applications in several categories.
vi: Bạn có thể tải xuống các ứng dụng trong một số danh mục.

en: These applications are not endorsed by %1 and you use them at your own risk.
vi: Các ứng dụng này không được %1 xác nhận và bạn sẽ phải tự chịu rủi ro khi sử dụng chúng nhé.

en: Instructions for installing and running BOINC are %1 here %2.
vi: Hướng dẫn cài đặt và chạy BOINC là %1 tại đây %2.

en: This list is managed centrally at %1 the BOINC website %2.
vi: Danh sách này được quản lý tập trung tại %1 trang web BOINC %2.

en: This project requires VirtualBox.
vi: Dự án này yêu cầu có VirtualBox.

en: This project recommends VirtualBox.
vi: Dự án này đề xuất VirtualBox.

en: If it is not installed on this computer, get it %1here%2, then restart BOINC.
vi: Nếu nó chưa được cài đặt trên máy tính này, hãy tải %1 tại đây %2, sau đó khởi động lại BOINC.

en: Use the BOINC+VirtualBox installer.
vi: Sử dụng trình cài đặt BOINC + VirtualBox.

en: If it is not installed on this computer, get it %1here%2.
vi: Nếu nó chưa được cài đặt trên máy tính này, hãy tải nó %1 tại đây %2.

en: Download BOINC
vi: Tải BOINC

en: Go to the BOINC download page.
vi: Truy cập trang tải BOINC xuống.

en: the current versions of BOINC and VirtualBox
vi: các phiên bản hiện tại của BOINC và VirtualBox

en: these versions are
vi: những phiên bản này là

en: BOINC and VirtualBox
vi: BOINC và VirtualBox

en: the current version of BOINC
vi: phiên bản hiện tại của BOINC

en: this version is
vi: phiên bản này là

en: To participate in %1, %2 must be installed on your computer.
vi: Để tham gia %1, %2 phải được cài đặt trên máy tính của bạn.

en: If %1 already installed, %2click here%3.
vi: Nếu %1 đã được cài đặt, hãy nhấp %2cvào đây %3.

en: When the download is finished, open the downloaded file to install %1.
vi: Khi quá trình tải xuống hoàn tất, hãy mở fille tệp tin đã tải xuống để cài đặt %1.

en: All done? %1Click here to finish%2.
vi: Tất cả đã được làm xong? %1Nhấp vào đây để kết thúc%2.

en: Use %1
vi: Sử dụng %1

en: To use %1 on this computer:
vi: Để sử dụng %1 trên máy tính này:

en: In the BOINC manager, go to the Tools menu
vi: Trong trình quản lý BOINC, hãy chuyển đến menu Công cụ

en: Select Use Account Manager
vi: Chọn Sử dụng Trình quản lý Tài khoản

en: Select %1 from the list
vi: Lựa chọn %1 từ danh sách

en: Enter your %1 email address and password.
vi: Nhập %1 địa chỉ email và mật khẩu của bạn vào.

en: Add %1
vi: Thêm %1

en: To add %1 on this computer:
vi: Để thêm %1 vào máy tính này:

en: Select Add Project
vi: Lựa chọn Thêm Dự án

en: Continue to your home page
vi: Tiếp tục tới trang chủ của bạn

en: Change email address of account
vi: Thay đổi địa chỉ email của tài khoản

en: New email address '%1' is invalid.
vi: Địa chỉ email mới '%1' không hợp lệ.

en: New email address is same as existing address. Nothing is changed.
vi: Địa chỉ email mới giống với địa chỉ hiện có. Không có gì thay đổi.

en: There's already an account with that email address
vi: Đã có tài khoản với địa chỉ email đó

en: Invalid password.
vi: Mật khẩu không hợp lệ.

en: The email address of your account is now %1.
vi: Địa chỉ email trong tài khoản của bạn hiện là %1.

en: Please %1 validate this email address %2.
vi: Vui lòng %1 xác thực địa chỉ email này %2.

en: We can't update your email address due to a database problem.  Please try again later.
vi: Chúng tôi không thể cập nhật địa chỉ email của bạn do sự cố cơ sở dữ liệu. Vui lòng thử lại sau nhé.

en: Change email address
vi: Thay đổi địa chỉ email

en: New email address
vi: Địa chỉ email mới

en: Must be a valid address of the form 'name@domain'
vi: Phải là địa chỉ hợp lệ có dạng 'name@domain'

en: Confirm reset
vi: Xác nhận đặt lại

en: This action will erase any changes you have made in your community preferences. To cancel, click your browser's Back button.
vi: Hành động này sẽ xóa mọi thay đổi bạn đã thực hiện trong tùy chọn cộng đồng của mình. Để hủy, nhấp vào nút Quay lại,Back của trình duyệt bạn.

en: Reset preferences
vi: Cài lại tuỳ chọn

note: Not the right kind of file
en: Error: Not the right kind of file, only PNG and JPEG are supported.
vi: Lỗi: Không phải loại file tệp tin phù hợp, chỉ hỗ trợ PNG và JPEG.

en: Your signature was too long, please keep it less than 250 characters.
vi: Chữ ký của bạn quá dài, vui lòng giữ nó dưới 250 ký tự thôi nhé.

en: No such user:
vi: Chẳng có người dùng nào như vậy:

en: How should we notify you of new private messages, friend requests, posts in subscribed threads, and other events?
vi: Chúng tôi nên thông báo cho bạn như thế nào về các tin nhắn riêng tư mới, các yêu cầu kết bạn, các bài đăng trong chủ đề đã đăng ký theo dõi và các sự kiện khác?

en: On my Account page (no email)
vi: Trên trang Tài khoản của tôi (không địa chỉ email)

en: Immediately, by email
vi: Ngay lập tức. bằng email

en: In a single daily email
vi: Trong một email duy nhất hằng ngày

en: Message-board identity
vi: Nhận diện của bảng tin

en: An image representing you on the message boards.
vi: Một bức ảnh đại diện bạn trên bảng tin.

en: Format: JPG or PNG. Size: at most 4 KB, 100x100 pixels
vi: Định dạng: JPG hoặc PNG. Kích thước: lớn nhất 4 KB, 100x100 pixel

en: Don't use an avatar
vi: Không sử dụng avatar

en: Use a Globally Recognized Avatar provided by %1
vi: Sử dụng Hình đại diện được công nhận trên toàn cầu do %1 cung cấp

en: Use this uploaded avatar:
vi: Dùng avatar đã tải lên này:

en: Avatar preview
vi: Xem trước avatar

en: This is how your avatar will look
vi: Avatar của bạn sẽ trông như thế này nè

en: Attach signature by default
vi: Đính kèm chữ ký theo mặc định

en: Signature preview
vi: Xem trước chữ ký

en: This is how your signature will look in the forums
vi: Chữ ký của bạn sẽ trông như thế này trên diễn dàn.

en: Message display
vi: Hiển thị tin nhắn

en: What to display
vi: Hiển thị cái gì

en: Hide avatar images
vi: Ẩn ảnh avatar

en: Hide signatures
vi: Ẩn chữ ký

en: Show images as links
vi: Hiển thị hình ảnh dưới dạng đường dẫn

en: Open links in new window/tab
vi: Mở đường dẫn trong tab/cửa sổ mới

en: Highlight special users
vi: Đánh dấu những người dùng đặc biệt

en: Display this many messages per page
vi: Hiển thị nhiều từng này thông báo trên mỗi trang

en: How to sort
vi: Làm thế nào để sắp xếp

en: Threads:
vi: Chủ đề:

en: Posts:
vi: Bài viết:

en: Jump to first new post in thread automatically
vi: Tự động nhảy tới bài viết mới nhất trong chủ đề

en: Don't move sticky posts to top
vi: Không chuyển các bài đăng sticky lên top

en: Ignore message board posts and private messages from these users.
vi: Bỏ qua các bài đăng trên bảng tin và tin nhắn riêng tư từ những người dùng này.

en: Block user
vi: Chặn người dùng

en: User name
vi: Tên người dùng

en: User ID (For instance: 123456789)
vi: ID Người dùng (Ví dụ :123456789)

en: Update
vi: Cập nhật

en: Click here to update preferences
vi: Nhấp vào đây để cập nhật tuỳ chọn

en: Reset
vi: Cài lại

en: Or click here to reset preferences to the defaults
vi: Hoặc nhấp vào đây để cài lại tuỳ chọn về mặc định

en: We can't update your password due to a database problem. Please try again later.
vi: Chúng tôi không thể cập nhật mật khẩu của bạn do một vấn đề của cơ sở dữ liệu. Hãy thử lại sau nhé.

en: Change password
vi: Thay đổi mật khẩu

en: Your password has been changed.
vi: Mật khẩu của bạn đã được thay đổi rồi đó.

en: New password
vi: Mật khẩu mới

en: You must supply a name for your account.
vi: Bạn phải cung cấp một cái tên cho tài khoản cửa bạn.

en: Couldn't update user info.
vi: Không thể cập nhật thông tin người dùng.

en: Edit account information
vi: Thay đổi thông tin tài khoản

en: Screen name %1 real name or nickname%2
vi: Tên màn hình %1 tên thực tế hoặc biệt danh%2

en: URL %1 of your personal web page; optional%2
vi: Địa chỉ URL %1 của trang web cá nhân của bạn; tuỳ chọn%2

en: Postal (ZIP) code %1 Optional%2
vi: Mã số bưu chính (ZIP) %1 Tuỳ chọn%2

en: Server states
vi: Trạng thái máy chủ

en: A tasks's <b>server state</b> indicates whether the task has been sent to a computer, and if so whether the computer has finished it. Possible values are:
vi: <b>Trạng thái máy chủ</b> của một nhiệm vụ biểu hiện liệu tác vụ đã được gửi đến máy chưa và nếu có thì liệu máy đã hoàn thành nó chưa. Giá trị có thể là:

en: The task is not ready to send (for example, because its input files are unavailable)
vi: Nhiệm vụ chưa sẵn sàng gửi (ví dụ: vì các file tệp đầu vào của nó không khả dụng)

en: The task is ready to send, but hasn't been sent yet.
vi: Nhiệm vụ đã sẵn sàng để gửi, nhưng vẫn chưa được gửi.

en: In Progress
vi: Đang trong tiến trình

en: The task has been sent; waiting for completion.
vi: Nhiệm vụ đã được gửi; đang đợi hoàn thành.

en: The task has been sent to a computer and either it has timed out or the computer has reported its completion.
vi: Nhiệm vụ đã được gửi tới một máy tính và hoặc là nó đã quá hạn hoặc máy tính đã báo cáo hoàn thành.

en: Outcomes
vi: Kết quả

en: A tasks's <b>outcome</b> is defined if its server state is <b>over</b>. Possible values are:
vi: <b>Kết quả</b> của nhiệm vụ được định nghĩa nếu trạng thái máy chủ của nó đã <b>kết thúc</b>. Các giá trị có khả năng là:

en: The task was sent to a computer, but the computer has not yet completed the work and reported the outcome.
vi: Nhiệm vụ đã được gửi tới một máy tính, nhưng máy tính vẫn chưa hoàn thành công việc và đã báo cáo kết quả.

en: A computer completed and reported the task successfully.
vi: Một máy tính đã hoàn thành và báo cáo nhiệm vụ thành công.

en: The server wasn't able to send the task to a computer (perhaps because its resource requirements were too large)
vi: Máy chủ đã không thể gửi nhiệm vụ tới một máy tính (có lẽ vì yêu cầu tài nguyên của nó quá lớn)

en: Client error
vi: Lỗi máy khách

en: The task was sent to a computer and an error occurred.
vi: Nhiệm vụ đã được gửi tới một máy tính và đã xảy ra một lỗi.

en: The task was sent to a computer and no reply was received within the time limit.
vi: Nhiệm vụ đã được gửi tới một máy tính và không hồi âm nào đã được nhận trong giới hạn thời gian.

en: The task wasn't sent to a computer because enough other tasks were completed for this workunit.
vi: Nhiệm vụ đã không được gửi đến máy tính vì đã có đủ các nhiệm vụ khác đã hoàn thành cho đơn vị làm việc này.

en: The task was reported but could not be validated, typically because the output files were lost on the server.
vi: Nhiệm vụ đã được báo cáo nhưng không thể được xác nhận, thông thường vì file tệp tin xuất ra đã bị mất trên máy chủ.

en: Client states
vi: Trạng thái máy khách

en: A result's <b>client state</b> indicates the stage of processing at which an error occurred.
vi: <b>Trạng thái máy khách</b> của kết quả cho biết giai đoạn xử lý mà ở đó lỗi đã xảy ra.

en: The computer has not yet completed the task.
vi: Máy tính vẫn chưa hoàn thành nhiệm vụ.

en: The computer completed the task successfully.
vi: Máy tính đã hoàn thành nhiệm vụ thành công.

en: The computer couldn't download the application or input files.
vi: Máy tính đã không thể tải chương trình hoặc file tệp tin đầu vào xuống.

en: An error occurred during computation.
vi: Đã có một lỗi xảy ra trong quá trình tính toán.

en: The computer couldn't upload the output files.
vi: Máy tính đã không thể tải file tệp tin đầu ra lên.

en: Time reported and deadline
vi: Thời gian báo cáo và thời hạn

en: A task's <b>Time reported or deadline</b> field depends on whether the task has been reported yet:
vi: Trường <b>thời gian báo cáo hoặc thời hạn</b> của một nhiệm vụ phụ thuộc vào nhiệm vụ đó đã được báo cáo hay chưa:

en: Already reported
vi: Đã được báo cáo

en: The date/time it was reported
vi: Ngày/giờ nó được báo cáo

en: Not reported yet, deadline in the future
vi: Vẫn chưa báo cáo, thời hạn vẫn còn

en: Deadline, shown in green.
vi: Thời hạn, được hiển thị màu xanh lá.

en: Not reported yet, deadline in the past
vi: Vẫn chưa báo cáo, thời hạn vẫn còn

en: Deadline, shown in red.
vi: Thời hạn, được hiển thị màu đỏ.

en: Unknown field
vi: Miền không xác định

en: Sending emails
vi: Gửi email

en: failed to send email to %1: %2
vi: thất bại khi gửi email tới %1: %2

en: failed to send email to %1
vi: thất bại khi gửi email tới %1

en: email sent successfully to %1
vi: email đã được gửi thành công tới %1

en: Thanks for telling your friends about %1
vi: Cảm ơn vì đã kể cho bạn bè nghe về %1 nhé

en: You forgot to enter email addresses; Please %1 return to the form %2 and enter them.
vi: Bạn quên nhập địa chỉ email; Vui lòng %1 quay lại biểu mẫu %2 và nhập chúng lại nhé.

en: Tell your friends about %1
vi: Kể cho bạn bè của mình nghe về %1 nhé

en: Use this form to send email messages to people you think might be interested in %1.
vi: Dùng form đơn này để gửi tin nhắn email tới những người bạn nghĩ có thể có hứng thú quan tâm tới %1.

en: To:
vi: Tới:

en: Send
vi: Gửi

note: Can't moderate without being moderator
en: You are not authorized to banish users.
vi: Bạn không được phép trục xuất người dùng.

en: Banishment Vote
vi: Bỏ phiếu trục xuất

en: No user with this ID found.
vi: Không tìm thấy người dùng có ID này.

en: User is already banished
vi: Người dùng đã bị trục xuất

en: Are you sure you want to banish %1 ?<br/>This will prevent %1 from posting for chosen time period.<br/>It should be done only if %1 has consistently exhibited trollish behavior.
vi: Bạn có chắc chắn muốn trục xuất %1 không? <br/>Điều này sẽ ngăn %1 đăng bài trong khoảng thời gian đã chọn. <br/>Việc này chỉ nên được thực hiện nếu %1 thường xuyên thể hiện hành vi nghịch giỡn.

en: Select the reason category, optionally write a longer description of why the user should be banished.
vi: Chọn danh mục lý do, tùy chọn viết mô tả dài hơn về lý do người dùng nên bị trục xuất.

en: Category
vi: Thư mục

en: Obscene
vi: Tục tĩu

en: Flame/Hate mail
vi: Thư thù hận/ganh ghét

en: User Request
vi: Yêu cầu của người dùng

en: Reason
vi: Lý do

en: Mailed if nonempty
vi: Gửi thư nếu không có trống trơn

en: Proceed with vote
vi: Tiến hành bỏ phiếu

en: You must specify an action...
vi: Bạn phải chỉ định một hành động...

en: You can no longer edit this post.<br/>Posts can only be edited at most %1 minutes after they have been created.
vi: Bạn không thể chỉnh sửa bài đăng này nữa rồi. <br/>Các bài đăng chỉ có thể được chỉnh sửa nhiều nhất là %1 phút sau khi chúng được tạo ra thôi.

en: You are not authorized to edit this post.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa bài đăng này.

en: Edit post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: Edit your message
vi: Chỉnh sửa tin nhắn của bạn

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Add my signature to this post
vi: Thêm chữ ký của tôi vào bài đăng này

en: Not visible to you
vi: Không hiển thị với bạn

en: Forum
vi: Diễn đàn

en: Team message board for %1
vi: Bảng tin team cho %1

en: New thread
vi: Chủ đề mới

en: Add a new thread to this forum
vi: Thêm một chủ đề mới lên diễn đàn này

en: This message board is available as an %1 RSS feed %2
vi: Bảng tin này khả dụng dưới dạng %1 nguồn tin RSS %2

en: This thread is hidden
vi: Chủ đề này bị ẩn

en: This thread is sticky and locked, and you haven't read it yet
vi: Chủ đề này sticky và bị khóa, và bạn chưa đọc nó

en: sticky/locked/unread
vi: sticky/đã khoá/chưa đọc

en: This thread is sticky and you haven't read it yet
vi: Chủ đề này sticky và bạn vẫn chưa đọc nó

en: sticky/unread
vi: sticky/chưa đọc

en: You haven't read this thread yet, and it's locked
vi: Bạn vẫn chưa được đọc chủ đề này, và nó bị khoá

en: unread/locked
vi: bỏ chọn đã đọc/khoá

en: You haven't read this thread yet
vi: Bạn vẫn chưa đọc chủ đề này

en: This thread is sticky and locked
vi: Chủ đề này sticky và đã khoá

en: sticky/locked
vi: sticky/đã khoá

en: This thread is sticky
vi: Chủ đề này sticky

en: This thread is locked
vi: Chủ đề này bị khoá

en: locked
vi: đã khoá

en: You read this thread
vi: Bạn đã đọc chủ đề này

en: read
vi: đã đọc

en: Questions and answers
vi: Các câu hỏi và giải đáp

en: Talk live via Skype with a volunteer, in any of several languages. Go to %1 BOINC Online Help %2.
vi: Đối thoại trực tuyến với một tình nguyện viên qua Skype, bằng bất kỳ ngôn ngữ nào. ĐI tới %1 BOINC Hỗ trợ Trực tuyến %2.

en: Questions
vi: Câu hỏi

en: Discussion among members of %1
vi: Thảo luận giữa các thành viên trong %1

en: If you have a question or problem, please use the %1 Questions & Answers %2 section of the message boards.
vi: Nếu bạn có một câu hỏi hoặc vấn đề nào, xin hãy sử dụng mục %1 Câu hỏi & Giải đáp %2 của bảng tin.

en: Subscriptions
vi: Sự đăng ký

en: Moderate post
vi: Kiểm duyệt bài đăng

en: Hide post
vi: Ẩn bài đăng

en: Commercial spam
vi: Thư rác thương mại

en: Doublepost
vi: Bài đăng kép

en: Move post
vi: Di chuyển bài đăng

en: Destination thread ID:
vi: ID chủ đề chuyển đến:

en: Banish user
vi: Trục xuất người dùng

en: Ban duration
vi: Thời lượng ban

en: 6 hours
vi: 6 giờ

en: 12 hours
vi: 12 giờ

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: 2 weeks
vi: 2 tuần

en: 1 month
vi: 1 tháng

en: Forever
vi: Mãi mãi

en: Optional explanation %1 This is included in email to user.%2
vi: Giải thích tuỳ chọn %1 Điều này được đính kèm trong email tới người dùng.%2

en: You are not authorized to moderate this post.
vi: Bạn không có đủ quyền hạn để kiểm duyệt bài đăng này.

en: Can't move to different category type
vi: Không thể di chuyển tới một loại thư mục khác

en: Can't move to different category
vi: Không thể di chuyển tới một thư mục khác

en: Not authorized to banish users
vi: Không được uỷ quyền để trục xuất người dùng

en: Banishment
vi: Trục xuất

en: User %1 has been banished.
vi: Người dùng %1 đã bị trục xuất

en: Action failed: possible database problem
vi: Hành động thất bại: có thể có vấn đề với cơ sở dữ liệu

en: not authorized
vi: không được uỷ quyền

en: Moderate thread '%1'
vi: Kiểm duyệt chủ đề '%1'

en: Select the reason category, or write a longer description of why you're hiding or locking the thread; then press OK.
vi: Chọn danh mục lý do hoặc viết mô tả dài hơn về lý do bạn đang ẩn hoặc khóa chủ đề; sau đó nhấn OK.

en: Current forum
vi: Diễn đàn hiện tại

en: Destination forum
vi: Diễn đàn đích đến

en: New title:
vi: Tiêu đề mới:

en: Only project admins may create a thread here. However, you may reply to existing threads.
vi: Chỉ admin dự án mới có thể tạo một chủ đề ở đây. Tuy nhiên, bạn có thể trả lời các chủ đề hiện có.

en: Your message was flagged as spam by the Akismet anti-spam system. Please modify your text and try again.
vi: Tin của bạn đã bị hệ thống chống thư rác Akismet gắn cờ là tin rác. Vui lòng sửa đổi văn bản của bạn đi và thử lại nhé.

en: Create new thread
vi: Tạo chủ đề mới

en: Create a new thread
vi: Tạo một chủ đề mới

en: Remember to add a title
vi: Nhớ tạo một tiêu đề

en: Show this item as a Notice in the BOINC Manager
vi: Hiện mục này như một Thông báo trong trình Quản lý BOINC

en: Do so only for items likely to be of interest to all volunteers.
vi: Chỉ làm vậy đối với những mục có khả năng được tất cả các tình nguyện viên quan tâm tới.

en: You need more average or total credit to rate a post.
vi: Bạn cần nhiều tín dụng trung bình hoặc nhiều tổng tín dụng hơn để đánh giá xếp hạng bài viết.

en: You have already rated this post.
vi: Bạn đã xếp hạng bài viết này rồi.

en: Return to thread
vi: Quay lại chủ đề

en: Input Recorded
vi: Đã ghi lại đầu vào

en: Your input has been recorded. Thanks for your help.
vi: Đầu vào của bạn đã được ghi nhận lại. Cảm ơn vì sự giúp đỡ của bạn nhé.

en: Vote Registered
vi: Đã đăng ký bầu

en: Your rating has been recorded. Thanks for your input.
vi: Đánh giá của bạn đã được ghi nhận lại. Cảm ơn bạn nhé.

en: Vote Submission Problem
vi: Có vấn đề trong việc gửi bỏ phiếu

en: Your post has been flagged as spam by the Akismet anti-spam system. Please modify your text and try again.
vi: Bài đăng của bạn đã bị hệ thống chống thư rác Akismet gắn cờ là spam. Vui lòng sửa đổi văn bản của bạn đi và thử lại nhé.

en: Post to thread
vi: Đăng vào chủ đề

en: Message:
vi: Tin nhắn:

en: You need more average or total credit to report a post.
vi: Bạn cần tín dụng trung bình hoặc tổng số tín dụng nhiều hơn nữa để báo cáo một bài đăng.

en: Report Registered
vi: Đã đăng ký báo cáo

en: Your report has been recorded. Thanks for your input.
vi: Báo cáo của bạn đã được ghi nhận lại. Cảm ơn bạn nhé.

en: A moderator will now look at your report and decide what will happen - this may take a little while, so please be patient
vi: Kiểm duyệt viên bây giờ sẽ xem xét báo cáo của bạn và quyết định điều gì sẽ xảy ra - điều này có thể mất thêm chút thời gian, vì vậy hãy kiên nhẫn nhé

en: Report a forum post
vi: Báo cáo một bài viết diễn đàn

en: Before reporting this post, consider using the +/- rating system instead. If enough users rate a post negatively it will eventually be hidden.<br />You can find the rating system at the bottom of the post.
vi: Trước khi báo cáo bài đăng này, hãy cân nhắc sử dụng hệ thống xếp hạng +/- để thay thế. Nếu có đủ người dùng đánh giá tiêu cực một bài đăng thì cuối cùng nó sẽ bị ẩn. <br /> Bạn có thể tìm thấy hệ thống xếp hạng ở cuối bài đăng.

en: Report post
vi: Báo cáo bài viết

en: Why do you find the post offensive: %1 Please include enough information so that a person that has not yet read the thread will quickly be able to identify the issue. %2
vi: Tại sao bạn thấy bài đăng gây khó chịu: %1 Vui lòng bao gồm đầy đủ thông tin để người chưa đọc chủ đề sẽ nhanh chóng xác định được vấn đề. %2

en: Report not registered
vi: Báo cáo không được đăng ký

en: Your report could not be recorded. Please wait a while and try again.
vi: Báo cáo của bạn không thể ghi lại được. Vui lòng đợi một lúc và thử lại nhé.

en: If this is not a temporary error, please report it to the project developers.
vi: Nếu đây không phải là lỗi tạm thời, vui lòng báo cáo cho các nhà phát triển dự án.

en: %1 RSS feed
vi: %1 nguồn tin RSS

en: This message board is available as an RSS feed.
vi: Bảng tin này khả dụng với nguồn tin RSS.

en: Options:
vi: Lựa chọn:

en: Include only posts by user ID %1 (default: all users).
vi: Chỉ bao gồm các bài đăng theo ID người dùng %1 (mặc định: tất cả người dùng).

en: Include only posts from the last %1 days (default: 30).
vi: Chỉ bao gồm các bài đăng từ %1 ngày qua (mặc định: 30).

en: Threads only: %1 (Include only the first post of every thread)
vi: Chỉ mỗi chủ đề: %1 (Chỉ bao gồm bài đăng đầu tiên của mỗi chủ đề)

en: Forum search
vi: Tìm diễn đàn

en: Search query
vi: Truy vấn tìm kiếm

en: Search for keywords:
vi: Tìm kiếm theo từ khoá:

en: Posts that contain all the specified words will be displayed
vi: Các bài đăng chứa tất cả các từ cụ thế sẽ được hiển thị

en: For example: "screensaver freeze"
vi: Ví dụ: "đóng băng trình bảo vệ màn hình"

en: Search for author ID:
vi: Tìm kiếm theo ID tác giả:

en: Only posts by this author will be displayed
vi: Chỉ những bài viết của tác giả này mới được hiển thị

en: For example: "43214"
vi: Ví dụ: "43214"

en: Search options
vi: Tùy chọn tìm kiếm

en: Search limits
vi: Giới hạn tìm kiếm

en: Search at most this many days back in time
vi: Tìm kiếm điều này trong nhiều ngày trở lại với thời gian nhiều nhất

en: %1 months
vi: %1 tháng

en: 1 year
vi: 1 năm

en: Only display posts from this forum
vi: Chỉ hiển thị các bài đăng từ diễn đàn này

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Start the search
vi: Bắt đầu tìm kiếm

en: Forum search results
vi: Kết quả tìm kiếm diễn đàn

en: Thread titles matching your query:
vi: Tiêu đề của chủ để phù hợp với truy vấn của bạn:

en: Messages matching your query:
vi: Tin nhắn phù hợp với truy vấn của bạn:

en: Sorry, couldn't find anything matching your search query. You can try to broaden your search by using less words (or less specific words).
vi: Xin lỗi, không thể tìm thấy bất kỳ điều gì phù hợp với truy vấn tìm kiếm của bạn. Bạn có thể cố gắng mở rộng tìm kiếm của mình bằng cách sử dụng ít từ hơn (hoặc các từ ít cụ thể hơn) nhé.

en: You can also %1 try the same search on Google. %2
vi: Bạn cũng có thể %1 thử tìm kiếm tương tự trên Google. %2

en: Perform another search
vi: Thực hiện một tìm kiếm khác

en: Subscription successful
vi: Đăng ký theo dõi thành công

en: You are now subscribed to %1. You will be notified whenever there is a new post.
vi: Bạn hiện đã đăng ký %1. Bạn sẽ được thông báo bất cứ khi nào có bài viết mới.

en: Subscription failed
vi: Đăng ký theo dõi thắt bại

en: We are currently unable to subscribe you to %1. Please try again later..
vi: Chúng tôi hiện không thể đăng ký %1 cho bạn. Vui lòng thử lại sau nhé..

en: Unsubscription successful
vi: Bỏ đăng ký theo dõi thành công

en: You are no longer subscribed to %1. You will no longer receive notifications for this thread.
vi: Bạn không còn đăng ký theo dõi %1 nữa. Bạn sẽ không nhận được thông báo cho chủ đề này nữa.

en: Unsubscription failed
vi: Bỏ đăng ký theo dõi thất bại

en: We are currently unable to unsubscribe you from %1. Please try again later..
vi: Chúng tôi hiện không thể huỷ đăng ký %1 cho bạn. Vui lòng thử lại sau nhé..

en: Unknown subscription action
vi: Hành động đăng ký không xác định

en: This forum is not visible to you.
vi: Diễn đàn này không hiển thị cho bạn.

en: This thread has been hidden by moderators.
vi: Chủ đề này đã bị ẩn bởi người kiểm duyệt.

en: Message board moderation
vi: Kiểm duyệt bảng tin

en: My question was answered
vi: Câu hỏi của tôi đã được trả lời

en: Click here if your question has been adequately answered
vi: Nhấp vào đây nếu câu hỏi của bạn đã được trả lời đầy đủ

en: I've also got this question
vi: Tôi cũng có câu hỏi này

en: Add a new message to this thread
vi: Thêm một tin nhắn mới vào chủ đề này

en: Unsubscribe
vi: Hủy đăng ký theo dõi

en: You are subscribed to this thread.  Click here to unsubscribe.
vi: Bạn đã đăng ký theo dõi chủ đề này. Nhấn vào đây để hủy đăng ký.

en: Subscribe
vi: Đăng ký theo dõi

en: Unhide this thread
vi: Bỏ ẩn chủ đề này

en: Hide this thread
vi: Ẩn chủ đề này

en: Make unsticky
vi: Tạo unsticky

en: Make this thread not sticky
vi: Làm cho chủ đề này không sticky

en: Make sticky
vi: Tạo sticky

en: Make this thread always appear at top of forum
vi: Làm cho chủ đề này luôn xuất hiện ở đầu diễn đàn

en: Unlock
vi: Mở khoá

en: Allow new posts in this thread
vi: Cho phép bài viết mới trong chủ đề này

en: Lock
vi: Khoá

en: Don't allow new posts in this thread
vi: Không cho phép bài viết mới trong chủ đề này

en: Move this thread to a different forum
vi: Di chuyển chủ đề này sang một diễn đàn khác

en: Edit title
vi: Chỉnh sửa tiêu đề

en: Edit thread title
vi: Chỉnh sửa tiêu đề chủ đề

en: Delete thread permanently
vi: Xóa chủ đề vĩnh viễn

en: Export as Notice
vi: Xuất ra dưới dạng Thông báo

en: Don't export
vi: Không xuất ra

en: Don't export this news item as a Notice
vi: Không xuất mẩu tin này ra dưới dạng Thông báo

en: Sort
vi: Sắp xếp

note: --------------
en: Thread status updated
vi: Đã cập nhật trạng thái chủ đề

en: The status has been updated.
vi: Trạng thái đã được cập nhật.

en: Posts by %1
vi: Bài đăng của %1

en: Already friends
vi: Đã là bạn

en: You requested friendship with %1 on %2.
vi: Bạn đã yêu cầu kết bạn với %1 trên %2.

en: This request is still pending confirmation.
vi: Yêu cầu này vẫn đang chờ xác nhận.

en: %1 is not accepting friendship requests from you
vi: %1 không chấp nhận yêu cầu kết bạn từ bạn

en: You can't be friends with yourself
vi: Bạn không thể làm bạn với chính mình, tui rất tiếc

en: Add friend
vi: Thêm bạn bè

en: You have asked to add %1 as a friend. We will notify %1 and will ask him/her to confirm that you are friends.
vi: Bạn đã yêu cầu thêm %1 làm bạn bè. Chúng tôi sẽ báo cho %1 biết và hỏi họ xác nhận bạn làm bạn bè.

en: Add an optional message here:
vi: Thêm một tin nhắn tùy chọn tại đây:

en: Friend request sent
vi: Đã gửi yêu cầu kết bạn

en: We have notified %1 of your request.
vi: Chúng tôi đã thông báo %1 về yêu cầu của bạn.

en: Please log in as %1
vi: Hãy đăng nhập như là %1

en: You must log in as %1 to view this friend request
vi: Bạn phải đăng nhập với tư cách %1 để xem yêu cầu kết bạn này

en: Friend request
vi: Yêu cầu kết bạn

en: %1 has requested friendship with you.
vi: %1 đã yêu cầu kết bạn với bạn.

en: %1 says: %2
vi: %1 nói: %2

en: Accept friendship
vi: Chấp nhận kết bạn

en: Click accept if %1 is in fact a friend
vi: Nhấp vào chấp nhận nếu %1 thật sự là bạn bè

en: Decline
vi: Từ chối

en: Click decline if %1 is not a friend
vi: Nhấp vào từ chối nếu %1 không phải là bạn bè

en: Friendship confirmed
vi: Kết bạn được xác nhận

en: Your friendship with %1 has been confirmed.
vi: Kết bạn với %1 đã được xác nhận.

en: Friendship declined
vi: Kết bạn bị từ chối

en: You have declined friendship with %1
vi: Bạn đã từ chối kết bạn với %1

en: Notification not found
vi: Không tìm thất tin báo

en: Friend confirmed
vi: Xác nhận bạn

en: You are now friends with %1.
vi: Bạn đã trở thành bạn với %1.

en: Cancel friendship?
vi: Huỷ bỏ bạn bè?

en: Are you sure you want to cancel your friendship with %1?
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn kết thúc bạn bè với %1 không đấy?

en: Stay friends
vi: Giữ bạn bè

en: Friendship cancelled
vi: Bạn bè bị hủy

en: Your friendship with %1 has been cancelled.
vi: Bạn bè của bạn với %1 đã bị hủy.

en: Enter your account's email address below, and click OK. You will be sent email instructions for resetting your password.
vi: Nhập địa chỉ email tài khoản của bạn ở bên dưới, và rồi nhấp OK. Bạn sẽ được chuyển tới những chỉ dẫn email để cài đặt lại mật khẩu của bạn.

en: Reset password
vi: Cài đặt lại mật khẩu thôi

en: No GPU tasks reported
vi: Không có nhiệm vụ GPU nào được báo cáo

en: Top GPU models
vi: Mẫu GPU hàng đầu

en: The following lists show the most productive GPU models on different platforms.  Relative speeds, measured by average elapsed time of tasks, are shown in parentheses.
vi: Danh sách sau đây hiển thị các mô hình GPU hiệu quả nhất trên các nền tảng khác nhau. Tốc độ tương đối, được đo bằng thời lượng trung bình của các nhiệm vụ, được hiển thị trong ngoặc đơn.

en: Welcome to %1
vi: Chào mừng bạn đến với %1

en: View and edit your account preferences using the links below.
vi: Xem và chỉnh sửa tuỳ chọn tài khoản của bạn sử dụng những đường dẫn bên dưới.

en: If you have not already done so, %1 download BOINC client software %2.
vi: Nếu bạn vẫn chưa làm điều đó, %1 tải chương trình máy khách BOINC về %2.

en: Your account
vi: Tài khoản của bạn

en: anonymous platform
vi: nền tảng vô danh

en: Missing platform
vi: Thiếu nền tảng

en: Number of tasks completed
vi: Số lượng nhiệm vụ đã hoàn thành

en: Max tasks per day
vi: Nhiệm vụ tối đa mỗi ngày

en: Number of tasks today
vi: Số lượng nhiệm vụ hôm nay

en: Consecutive valid tasks
vi: Các nhiệm vụ hợp lệ liên tiếp

en: Average processing rate
vi: Tốc độ xử lý trung bình

en: Application details for host %1
vi: Chi tiết chương trình cho máy chủ %1

en: We have no record of that computer.
vi: Chúng tôi không có bản ghi nào của máy tính đó.

en: You can not delete our record of this computer because our database still contains work for it. You must wait a few days until the work for this computer has been deleted from the project database.
vi: Bạn không thể xóa bản ghi của chúng tôi về máy tính này vì cơ sở dữ liệu của chúng tôi vẫn chứa công việc dành cho nó. Bạn phải đợi một vài ngày cho đến khi công việc cho máy tính này được xóa khỏi cơ sở dữ liệu của dự án.

en: Delete record of computer
vi: Xoá bản ghi khỏi máy tính

en: Record deleted.
vi: Đã xoá bản ghi.

en: Return to list of your computers
vi: Quay lại danh sách các máy tính của bạn

en: Merge computer records
vi: Hợp nhất các lưu chú máy tính

en: Merge computers
vi: Hợp nhất các máy tính

en: Sometimes BOINC assigns separate identities to the same computer by mistake. You can correct this by merging old identities with the newest one.
vi: Đôi khi BOINC chỉ định nhầm lẫn các danh tính riêng biệt cho cùng một máy tính. Bạn có thể sửa lỗi này bằng cách hợp nhất danh tính cũ với danh tính mới nhất.

en: No hosts are eligible for merging with this one.
vi: Không có máy chủ nào đủ điều kiện để hợp nhất với máy chủ này.

en: Show details
vi: Hiển thị chi tiết

en: Check the computers that are the same as %1 (created %2, computer ID %3):
vi: Kiểm tra các máy tính giống với %1 (đã tạo %2, ID máy tính %3):

en: name
vi: tên

en: created
vi: đã tạo

en: computer ID
vi: ID máy tính

en: no hostname
vi: không có tên máy chủ

en: Merge hosts
vi: Hợp nhất các máy chủ

en: Updating computer credit
vi: Đang cập nhật tín dụng máy tính

en: Host credit updated
vi: Đã cập nhật tín dụng máy chủ

en: none
vi: trống hoác

en: Computers belonging to %1
vi: Máy tính thuộc về %1

en: Computers hidden
vi: Các máy tính bị ẩn

en: This user has chosen not to show information about his or her computers.
vi: Người dùng này đã chọn không hiển thị thông tin về máy tính của họ.

en: Your computers
vi: Máy tính của bạn

en: Allowed HTML tags
vi: Cho phép nhãn HTML tag

en: The following HTML tags are allowed in team descriptions:
vi: Các thẻ HTML tag sau được phép sử dụng trong mô tả team:

en: bold
vi: đậm

en: italics
vi: nghiêng

en: paragraph
vi: đoạn văn

en: break
vi: nghỉ

en: preformatted
vi: đã được định dạng trước

en: image; height cannot exceed 450 pixels. Please do not link to images without permission of the web site where the image is hosted.
vi: hình ảnh; chiều cao không được vượt quá 450 pixel. Vui lòng không liên kết đến hình ảnh mà không có sự cho phép của trang web lưu trữ hình ảnh nhé.

en: You can also use ampersand notation for special characters.
vi: Bạn cũng có thể sử dụng ký hiệu "&" cho các ký tự đặc biệt.

en: Rules and policies
vi: Quy tắc và chính sách

en: Run %1 only on authorized computers
vi: Chỉ chạy %1 trên những máy được uỷ quyền

en: Run %1 only on computers that you own, or for which you have obtained the owner's permission. Some companies and schools have policies that prohibit using their computers for projects such as %1.
vi: Chỉ chạy %1 trên máy tính mà bạn sở hữu hoặc bạn đã được chủ sở hữu cho phép. Một số công ty và trường học có chính sách cấm sử dụng máy tính của họ cho các dự án như %1.

en: How %1 will use your computer
vi: %1 sẽ sử dụng máy tính của bạn như thế nào

en: When you run %1 on your computer, it will use part of the computer's CPU power, disk space, and network bandwidth. You can control how much of your resources are used by %1, and when it uses them.
vi: Khi bạn chạy %1 trên máy tính của mình, nó sẽ sử dụng một phần sức mạnh CPU, dung lượng ổ đĩa và băng thông mạng của máy tính. Bạn có thể kiểm soát lượng tài nguyên của mình mà %1 sử dụng và thời điểm sử dụng chúng.

en: The work done by your computer contributes to the goals of %1, as described on its web site. The application programs may change from time to time.
vi: Công việc máy tính bạn thực hiện góp phần vào các mục tiêu của %1, như được mô tả trên trang web của nó. Các chương trình ứng dụng có thể thay đổi theo thời gian.

en: Privacy policy
vi: Chính sách bảo mật

en: Your account on %1 is identified by a name that you choose. This name may be shown on the %1 web site, along with a summary of the work your computer has done for %1. If you want to be anonymous, choose a name that doesn't reveal your identity.
vi: Tài khoản của bạn trên %1 được xác định bằng tên mà bạn chọn. Tên này có thể được hiển thị trên trang web %1, cùng với bản tóm tắt công việc mà máy của bạn đã thực hiện cho %1. Nếu bạn muốn ẩn danh, hãy chọn cái tên không tiết lộ danh tính của bạn.

en: If you participate in %1, information about your computer (such as its processor type, amount of memory, etc.) will be recorded by %1 and used to decide what type of work to assign to your computer. This information will also be shown on %1's web site. Nothing that reveals your computer's location (e.g. its domain name or network address) will be shown.
vi: Nếu bạn tham gia vào %1, thông tin về máy tính của bạn (chẳng hạn như loại bộ xử lý, dung lượng bộ nhớ, v.v.) sẽ được %1 ghi lại và được sử dụng để quyết định loại công việc sẽ giao cho máy tính của bạn. Thông tin này cũng sẽ được hiển thị trên trang web của %1. Không có gì tiết lộ vị trí máy tính của bạn (ví dụ: tên miền hoặc địa chỉ mạng) sẽ được hiển thị.

en: To participate in %1, you must give an address where you receive email. This address will not be shown on the %1 web site or shared with organizations. %1 may send you periodic newsletters; however, you can opt out at any time.
vi: Để tham gia %1, bạn phải cung cấp địa chỉ nơi bạn nhận email. Địa chỉ này sẽ không được hiển thị trên trang web %1 hoặc được chia sẻ với các tổ chức. %1 có thể gửi cho bạn các bản tin định kỳ; tuy nhiên, bạn có thể chọn không tham gia bất kỳ lúc nào.

en: Private messages sent on the %1 web site are visible only to the sender and recipient.  %1 does not examine or police the content of private messages.  If you receive unwanted private messages from another %1 user, you may add them to your %2 message filter %3.  This will prevent you from seeing any public or private messages from that user.
vi: Tin nhắn riêng tư được gửi trên %1 trang web chỉ hiển thị với người gửi và người nhận. %1 không kiểm tra hoặc kiểm duyệt nội dung các tin nhắn riêng tư. Nếu bạn nhận được tin nhắn riêng tư không mong muốn từ %1 người dùng khác, bạn có thể thêm chúng vào %2 bộ lọc tin nhắn %3 của mình. Điều này sẽ ngăn bạn nhìn thấy bất kỳ tin nhắn công khai hoặc riêng tư nào từ người dùng đó.

en: If you use our web site forums you must follow the %2 posting guidelines %3.  Messages posted to the %1 forums are visible to everyone, including non-members.  By posting to the forums, you are granting irrevocable license for anyone to view and copy your posts.
vi: Nếu bạn sử dụng các diễn đàn trên trang web của chúng tôi, bạn phải tuân theo %2 các nguyên tắc %3. Tất cả mọi người, kể cả những người không phải là thành viên đều có thể nhìn thấy các tin nhắn đăng lên %1 diễn đàn. Bằng cách đăng lên diễn đàn, bạn đang cấp phép không thể thu hồi cho bất kỳ ai xem và sao chép bài đăng của bạn.

en: Is it safe to run %1?
vi: Chạy %1 có an toàn không thế?

en: Any time you download a program through the Internet you are taking a chance: the program might have dangerous errors, or the download server might have been hacked. %1 has made efforts to minimize these risks. We have tested our applications carefully. Our servers are behind a firewall and are configured for high security. To ensure the integrity of program downloads, all executable files are digitally signed on a secure computer not connected to the Internet.
vi: Bất cứ khi nào bạn tải xuống một chương trình qua Internet, bạn có khả năng: chương trình có thể có lỗi nguy hiểm hoặc máy chủ tải xuống có thể bị tấn công. %1 rất nỗ lực giảm thiểu những rủi ro như này. Chúng tôi đã thử nghiệm các ứng dụng của mình rất cẩn thận. Máy chủ của chúng tôi nằm sau tường lửa và được định cấu hình bảo mật cao. Để đảm bảo toàn vẹn việc tải xuống chương trình, tất cả các file tệp tin thực thi được ký điện tử trên một máy tính an toàn không được kết nối Internet.

en: The applications run by %1 may cause some computers to overheat. If this happens, stop running %1 or use a %2 utility program %3 that limits CPU usage.
vi: Các ứng dụng %1 chạy có thể khiến một số máy tính quá nóng. Nếu điều này xảy ra, hãy ngừng chạy %1 hoặc sử dụng %2 chương trình tiện ích %3 giới hạn mức sử dụng CPU nhé.

en: %1 was developed by %2. BOINC was developed at the University of California.
vi: %1 được phát triển bởi %2. BOINC thì lại được phát triển ở Đại học California.

en: Liability
vi: Trách nhiệm pháp lý

en: %1 and %2 assume no liability for damage to your computer, loss of data, or any other event or condition that may occur as a result of participating in %1.
vi: %1 và %2 không chịu trách nhiệm về thiệt hại cho máy tính của bạn, mất dữ liệu hoặc bất kỳ sự kiện hoặc điều kiện nào khác có thể xảy ra khi tham gia %1.

en: Other BOINC projects
vi: Các dự án BOINC khác

en: Other projects use the same platform, BOINC, as %1. You may want to consider participating in one or more of these projects. By doing so, your computer will do useful work even when %1 has no work available for it.
vi: Các dự án khác sử dụng cùng một nền tảng, BOINC, như %1. Bạn có thể muốn xem xét tham gia vào một hoặc nhiều dự án thế này. Khi làm như vậy, máy tính của bạn sẽ thực hiện công việc hữu ích ngay cả khi %1 không có sẵn công việc cho nó.

en: These other projects are not associated with %1, and we cannot vouch for their security practices or the nature of their research. Join them at your own risk.
vi: Các dự án khác kiểu như này không được liên kết với %1 và chúng tôi không thể đảm bảo các phương tiện bảo mật của họ hoặc bản chất của nghiên cứu của họ. Tham gia cùng họ với rủi ro của riêng bạn thôi nhé.

en: Is BOINC installed on this device?
vi: BOINC đã được cài lên thiết bị này chưa?

en: Read our %1 Rules and Policies %2.
vi: Đọc %1 Quy tắc và Chính sách %2 của chúng tôi.

en: Download and install BOINC.
vi: Tải và cài đặt BOINC.

en: Download
vi: Tải xuống

en: For Android devices, download BOINC from the Google Play Store or Amazon App Store.
vi: Với thiết bị Android, tải BOINC xuống từ Google Play hoặc Amazon App Store.

en: Run BOINC.
vi: Chạy BOINC.

en: Choose %1 from the list, or enter %2
vi: Chọn %1 từ danh sách hoặc nhập %2

en: In the BOINC Manager, select Tools / Add Project.
vi: Trong Trình quản lý BOINC, chọn Công cụ / Thêm dự án.

en: Join %1
vi: Tham gia %1

en: Language selection
vi: Lựa chọn ngôn ngữ

en: This web site is available in several languages. The currently selected language is %1.
vi: Trang web này có sẵn một số ngôn ngữ. Ngôn ngữ hiện được chọn là %1.

en: Normally the choice of language is determined by your browser's language setting, which is: %1.  You can change this setting using:
vi: Thông thường, lựa chọn ngôn ngữ được xác định bởi cài đặt ngôn ngữ trình duyệt của bạn, đó là: %1. Bạn có thể thay đổi cài đặt này bằng cách sử dụng:

en: Or you can select a language from the following menu:
vi: Hoặc bạn có thể chọn một ngôn ngữ từ menu sau:

en: Translations are done by volunteers.  If your native language is missing or incomplete, %1 you can help translate %2.
vi: Bản dịch được thực hiện bởi các tình nguyện viên. Nếu ngôn ngữ địa phương của bạn bị thiếu hoặc chưa hoàn chỉnh, %1 bạn có thể giúp phiên dịch %2.

en: Already logged in
vi: Đã đăng nhập

en: You are logged in as %1.
vi: Bạn đã đăng nhập với tư cách% 1.

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Processing %1
vi: Đang xử lý %1

en: Merged %1 into %2
vi: Hợp nhất %1 vào %2

en: Return to the list of your computers
vi: Quay trở lại danh sách các máy tính của bạn

en: This operation merges computers based on their domain name.
            <p>
            For each domain name, it will merge all older computers
            having that name with the newest computer having that name.
            Incompatible computers will not be merged.
            <p>
vi: Thao tác này hợp nhất các máy tính dựa trên tên miền của chúng.
    <p>
    Đối với mỗi tên miền, nó sẽ hợp nhất tất cả các máy tính cũ hơn
    có tên đó với máy tính mới nhất có tên đó.
    Máy tính không tương thích sẽ không được hợp nhất.
    <p>

en: Go ahead and do this
vi: Tiếp tục làm điều này

en: Return to the list of computers
vi: Quay lại danh sách của máy tính

en: Our message boards are moderated. Posts are subject to the following rules:
vi: Các bảng tin của chúng tôi đều được kiểm duyệt. Các bài đăng phải tuân theo các quy tắc sau:

en: If you think a post violates any of the rules, you can notify moderators by clicking the red X below the post and filling out the form.
vi: Nếu bạn cho rằng bài đăng vi phạm bất kỳ quy tắc nào, bạn có thể thông báo cho kiểm duyệt viên bằng cách nhấp vào dấu X màu đỏ bên dưới bài đăng và điền vào biểu mẫu.

en: This moderation policy is set by the %1 project.  If you have comments about the policy or its enforcement, email %2.
vi: Chính sách kiểm duyệt này do %1 dự án thiết lập. Nếu bạn có nhận xét về chính sách hoặc việc thực thi chính sách, hãy gửi email cho %2 nhé.

en: Pending credit
vi: Tín dụng đang chờ xử lý

en: Result ID
vi: ID kết quả

en: Workunit ID
vi: ID đơn vị làm việc

en: Host ID
vi: ID máy chủ

en: Claimed credit
vi: Tín dụng đã kiếm được

en: Pending credit: %1
vi: Tín dụng đang chờ xử lý: %1

en: Total
vi: Tổng

en: Average
vi: Trung bình

en: Top teams by application
vi: Các team đứng đầu theo ứng dụng

en: Top participants by application
vi: Những người tham gia đứng đầu theo ứng dụng

en: Limit exceeded - Sorry, first %1 items only
vi: Đã vượt quá giới hạn - Xin lỗi, chỉ những mục %1 đầu tiên

en: Block messages from this user
vi: Chặn tin nhắn từ người dùng này

en: Your message has been sent.
vi: Tin nhắn của bạn đã được gửi.

en: You have no private messages.
vi: Bạn chẳng có tin nhắn riêng từ nào cả.

en: Sender and date
vi: Người gửi và ngày giờ

en: Reply to this message
vi: Trả lời tin nhắn này

en: Delete this message
vi: Xoá tin nhắn này

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Unselect all
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Delete selected messages
vi: Xoá những tin nhắn đã chọn lựa

en: Sender
vi: Người gửi

en: Date
vi: Ngày tháng

en: You need to fill all fields to send a private message
vi: Bạn cần phải điền vào tất cả các miền để gửi một tin nhắn riêng tư

en: Message sent
vi: Đã gửi tin nhắn

en: Your message was sent to %1 team members.
vi: Tin nhắn của bạn đã được gửi tới thành viên team %1.

en: Could not find user with id %1
vi: Không thể tìm thấy người dùng với id %1

en: Could not find user with username %1
vi: Không thể tìm thấy người dùng với tên người dùng %1

en: %1 is not a unique username; you will have to use user ID
vi: %1 không phải là tên người dùng đặc biệt; bạn sẽ phải dùng ID người dùng

en: User %1 (ID: %2) is not accepting private messages from you.
vi: Người dùng %1 (ID: %2) đang không chấp nhận tin nhắn riêng tư từ bạn.

en: No such user
vi: Chẳng có người dùng nào như vậy hết á

en: Really block %1?
vi: Thật sự block %1 đấy chứ?

en: Are you really sure you want to block user %1 from sending you private messages?
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn chặn người dùng %1 gửi tin nhắn riêng tư cho bạn không?

en: Please note that you can only block a limited amount of users.
vi: Hãy lưu ý là bạn chỉ có thể chặn một số lượng nhất định người dùng thôi.

en: Once the user has been blocked you can unblock it using forum preferences page.
vi: Một khi người dùng đã bị chặn, bạn có thể bỏ chặn bằng cách sử dụng trang tuỳ chọn diễn đàn.

en: Add user to filter
vi: Thêm người dùng vào lọc

en: No, cancel
vi: Không, kết thúc

en: no such user
vi: chẳng có người dùng nào như vậy hết

en: User %1 blocked
vi: Người dùng %1 đã bị chặn

en: User %1 has been blocked from sending you private messages.
vi: Người dùng %1 đã bị ngăn chặn gửi tin nhắn riêng tư cho bạn.

en: To unblock, visit %1 message board preferences %2
vi: Để bỏ chặn, hãy truy cập %1 tùy chọn bảng tin %2

en: Unknown action
vi: Hành động không xác định

en: Your preferences have been updated, and
              will take effect when your computer communicates with %1
              or you issue the %2 Update %3 command from the BOINC Manager.
vi: Các tuỳ chọn của bạn đã được cập nhật, và
    sẽ có hiệu lực khi máy tính của bạn liên lạc với %1
    hoặc bạn cung cấp Cập nhật %2 lệnh %3 từ trình Quản lý BOINC.

en: Your preferences have been reset to the defaults, and
              will take effect when your computer communicates with %1
              or you issue the %2 Update %3 command from the BOINC Manager.
vi: Tùy chọn của bạn đã được đặt lại về mặc định, và
    sẽ có hiệu lực khi máy tính của bạn liên lạc với %1
    hoặc bạn cung cấp Cập nhật %2 lệnh %3 từ trình Quản lý BOINC.

en: %1 for %2
vi: %1 cho %2

en: Back to preferences
vi: Quay lại tuỳ chọn

en: Confirm delete preferences
vi: Xác nhận xoá tuỳ chọn

en: Are you sure you want to delete your separate %1 preferences for %2?
vi: Bạn có chắc bạn muốn xoá tuỳ chọn riêng biệt %1 cho %2?

en: Remove preferences
vi: Loại bỏ tuỳ chọn

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: %1 Profiles %2 let individuals share backgrounds and opinions with the %3 community.
vi: %1 Hồ sơ %2 cho phép các cá nhân chia sẻ nền tảng và ý kiến với cộng đồng %3.

en: Explore the diversity of your fellow volunteers, and contribute your own views for others to enjoy.
vi: Khám phá sự đa dạng của các đồng tình nguyện viên của bạn và đóng góp quan điểm của riêng bạn để những người khác cùng theo dõi nhé.

en: If you haven't already, you can %1 create your own user profile %2 for others to see!
vi: Nếu chưa có, bạn có thể %1 tạo hồ sơ người dùng của riêng bạn %2 cho người khác xem!

en: User of the Day
vi: Người dùng của ngày

en: User Profile Explorer
vi: Trình khám phá hồ sơ người dùng

en: View the %1 User Picture Gallery %2.
vi: Xem %1 Thư viện ảnh người dùng %2.

en: Browse profiles %1 by country %2.
vi: Duyệt hồ sơ %1 theo quốc gia %2.

en: Browse profiles %1 at random %2, %3 at random with pictures %2, or %4 at random without pictures %2.
vi: Duyệt hồ sơ %1 ngẫu nhiên %2, %3 ngẫu nhiên với hình ảnh %2, hoặc %4 ngẫu nhiên không cần hình %2.

en: Alphabetical profile listings:
vi: Danh sách hồ sơ theo thứ tự bảng chữ cái:

en: Search profile text
vi: Tìm kiếm văn bản hồ sơ

en: No profiles
vi: Không có hồ sơ

en: No profiles matched your query.
vi: Không có hồ sơ nào phù hợp với truy vấn của bạn hết.

en: Invalid vote type:
vi: Loại phiếu bầu không hợp lệ:

en: Vote Recorded
vi: Đã ghi lại phiếu bầu

en: Thank you
vi: Cảm ơn bạn nhìu

en: Your recommendation has been recorded.
vi: Đề xuất của bạn đã được ghi lại.

en: Your vote to reject this profile has been recorded.
vi: Phiếu bầu của bạn nhằm từ chối hồ sơ này đã được ghi lại.

en: Return to profile.
vi: Trở lại hồ sơ.

en: Profiles containing '%1'
vi: Hồ sơ có chứa '%1'

en: Joined project
vi: Dự án đã tham gia

en: Recent credit
vi: Tín dụng gần đây

en: No profiles found containing '%1'
vi: Chẳng tìm thấy hồ sơ nào chứa '%1' cả

en: Recover email address
vi: Khôi phục địa chỉ email

en: There is already an account with that email address.
vi: Đã có một tài khoản với địa chỉ email đó mất rùi.

en: Please contact the admin.  Previous email address could not be reverted as another account is using it as their email address.
vi: Xin hãy liên hệ admin. Địa chỉ email vừa rồi không thể hoàn nguyên vì một tài khoản khác đang sử dụng nó làm địa chỉ email của họ.

en: Email address has been reverted.
vi: Địa chỉ email đã được hoàn nguyên.

en: You need to reset your password:
vi: Bạn cần phải cài đặt lại mật khẩu của bạn:

en: Invalid token.
vi: Mã token không hợp lệ.

en: No such task:
vi: Chẳng có nhiệm vụ nào như vậy hết:

en: This feature is turned off temporarily
vi: Tính năng này tạm thời bị tắt

en: No computer with ID %1 found
vi: Không tìm thấy máy tính nào có ID %1 như thế cả

en: No access
vi: Không truy cập được

en: Missing user ID or host ID
vi: Thiếu ID người dùng hoặc ID máy chủ

en: No tasks to display
vi: Không có nhiệm vụ nào để hiển thị hết

en: %1 is temporarily shut down for maintenance.
vi: %1 đang được tạm thời tắt đi để bảo trì, thông cảm nhé.

en: Welcome, %1
vi: Xin chào nhé, %1

en: What is %1?
vi: %1 là gì vậy nhỉ?

en: Thanks for joining %1
vi: Cảm ơn nhiều nhiều vì đã tham gia %1 nhé

en: Your computer hasn't completed any tasks yet.  If you need help, %1go here%2.
vi: Máy tính vẫn chưa hoàn tất một nhiệm vụ nào. Nếu bạn cần giúp đỡ, %1g ở đây%2.

en: You've contributed about %1 credits per day to %2 recently.
vi: Bạn đã đóng góp khoảng %1 tín dụng một ngày cho %2 gần đây.

en: Thanks!
vi: Cảm ơn nhìu!

en: Please make sure BOINC is installed and enabled on your computer.
vi: Hãy đảm bảo rằng BOINC đã được cài đặt và kích hoạt trên máy tính của bạn nhé.

en: Want to help more?
vi: Muốn giúp đỡ nhiều hơn nữa ư?

en: If BOINC is not installed on this computer, %1download it%2.
vi: Nếu BOINC chưa được cài trên máy tính này, hãy %1dtải nó về %2.

en: Install BOINC on your other computers, tablets, and phones.
vi: Cài đặt BOINC trên các máy tính, máy tính bảng và điện thoại khác của bạn.

en: Tell your friends about BOINC, and show them how to join %1.
vi: Kể cho bạn bè của bạn về BOINC và hướng dẫn họ cách tham gia %1.

en: Already joined? %1Log in%2.
vi: Đã tham gia? %1Log in%2.

en: News
vi: Tin tức

en: Not Running
vi: Đang không chạy

en: Running
vi: Đang chạy

en: Disabled
vi: Đã tắt

en: Project status
vi: Trạng thái dự án

en: Program
vi: Chương trình

en: Host
vi: Máy chủ

en: Computing status
vi: Trạng thái tính toán

en: Users
vi: Người dùng

en: Tasks by application
vi: Các nhiệm vụ theo chương trình

en: Runtime of recent tasks in hours: average, min, max
vi: Thời gian chạy của các nhiệm vụ gần đây tính bằng giờ: trung bình, tối thiểu, tối đa

en: Users in last 24 hours
vi: Những người dùng trong 24 giờ qua

en: Database schema version:
vi: Phiên bản lược đồ cơ sở dữ liệu:

en: Computer %1
vi: Máy tính %1

en: Identifies you on this web site. Use your real name or a nickname.
vi: Nhận diện bạn trên trang web này. Sử dụng tên thật của bạn hoặc biệt hiệu.

en: Choose screen name
vi: Chọn tên hiển thị

en: An address where you can receive emails.
vi: Một địa chỉ mà bạn có thể nhận email.

en: Your email address
vi: Địa chỉ email của bạn

en: Choose password
vi: Hãy chọn mật khẩu

en: Credit leader boards and statistics
vi: Bảng các tín dụng dẫn đầu và thống kê

en: Leader boards for %1
vi: Ban lãnh đạo %1

en: Participants
vi: Những người tham gia

en: Operating systems
vi: Hệ điều hành

en: BOINC versions
vi: Các phiên bản BOINC

en: More detailed statistics for %1 and other BOINC-based projects are available at several web sites:
vi: Số liệu thống kê chi tiết hơn cho %1 và các dự án dựa trên nền tảng BOINC khác có sẵn tại một số trang web:

en: You can also get your current statistics in the form of a "signature image":
vi: Bạn cũng có thể lấy số liệu thống kê hiện tại của mình dưới dạng "hình ảnh chữ ký":

en: Additionally you can get your individual statistics summed across all BOINC projects from several sites; see your %1 home page %2.
vi: Ngoài ra, bạn có thể nhận được số liệu thống kê cá nhân của mình được tổng hợp trên tất cả các dự án BOINC từ một số trang web; xem %1 trang chủ của bạn %2.

en: %1 participants may form %2 teams %3.
vi: Các thành viên %1 có thể tạo %2 team %3.

en: You may belong to only one team. You can join or quit a team at any time.
vi: Bạn chỉ có thể thuộc về một team mà thôi. Bạn có thể tham gia hoặc thoát khỏi một team vào bất kỳ lúc nào.

en: Each team has a %1 founder %2 who may:
vi: Mỗi một team có một %1 sáng lập viên %2 có thể::

en: edit the team's name and description
vi: hiệu chỉnh tên team và miêu tả về team

en: add or remove team admins
vi: thêm hoặc loại bỏ Quản trị viên team

en: remove members from the team
vi: loại bỏ các thành viên ra khỏi team

en: disband a team if it has no members
vi: giải tán một team nếu nó chẳng có thành viên nào cả

en: To join a team, visit its team page and click %1 Join this team %2.
vi: Để tham gia một team, ghé thăm trang team của họ và nhấp vào %1 Gia nhập team này %2.

en: Find a team
vi: Tìm kiếm một team

en: Top teams
vi: Các team đứng top

en: All teams
vi: Tất cả các team

en: %1 teams
vi: %1 các team

en: Create a new team
vi: Khởi tạo một team

en: If you cannot find a team that is right for you, you can %1 create a team %2.
vi: Nếu bạn không thể tìm thấy một team hợp với bạn, bạn có thể %1 tạo một team %2.

en: Remove Team Admin status from this member
vi: Xóa bỏ đi trạng thái Quản trị viên team của thành viên này

en: Add or remove Team Admins
vi: Thêm hoặc loại bỏ Quản trị viên team

en: You can select team members as 'Team Admins'. Team Admins can:
vi: Bạn có thể chọn các thành viên trong team làm 'admin của team'. Admin của team có thể:

en: Edit team information (name, URL, description, country)
vi: Chỉnh sửa thông tin team (tên, địa chỉ URL, mô tả, quốc gia)

en: View the team's join/quit history
vi: Xem lịch sử tham gia / bỏ cuộc của team

en: Send messages to the team
vi: Gửi tin nhắn tới team

en: Moderate the team forum, if any (admins get email notification of moderation events and red X reports)
vi: Kiểm duyệt diễn đàn team, nếu có (admin nhận được thông báo qua email về các sự kiện kiểm duyệt và báo cáo X đỏ)

en: Team Admins cannot:
vi: Admin của team không thể:

en: Change the team founder
vi: Thay sáng lập viên team

en: Remove members
vi: Loại bỏ thành viên

en: If a Team Admin quits the team, they cease to be a Team Admin.
vi: Nếu Admin team rời khỏi team, họ sẽ không còn là Admin của team nữa.

en: We recommend that you select only people you know and trust very well as Team Admins.
vi: Chúng tôi khuyên bạn chỉ nên chọn những người mà bạn biết và siêu tin tưởng làm Admin của team.

en: There are currently no Team Admins
vi: Hiện không có Admin team

en: Current Team Admins
vi: Admin team hiện giờ

en: Became Team Admin on
vi: Trở thành Admin của team vào ngày

en: Add Team Admin
vi: Thêm Admin team

en: Email address of team member:
vi: Địa chỉ email của thành viên team:

en: failed to remove admin
vi: đã thất bại khi loại bỏ admin

en: User is not member of team
vi: Người dùng không phải là thành viên của team

en: %1 is already an admin of %2
vi: %1 hiện giờ đã là một admin của %2

en: Couldn't add admin
vi: Không thể thêm admin

en: No such team
vi: Chẳng có team nào như vậy hết

en: no such team
vi: chẳng có team nào như vậy hết

en: User is not a member of %1
vi: Người dùng không phải là một thành viên của %1

en: Changing founder of %1
vi: Đang thay đổi sáng lập viên của %1

en: %1 is now founder of %2
vi: %1 hiện giờ là sáng lập viên của %2

en: Change founder of %1
vi: Thay đổi sáng lập viên của %1

en: Team member %1 requested this team's foundership on %2, but left the team, thus canceling the request.
vi: Thành viên team %1 đã yêu cầu quyền sáng lập viên team trên %2, nhưng đã rời team, và yêu cầu đã được huỷ bỏ.

en: Team member %1 has requested this team's foundership. This may be because you left the team or haven't had contact with the team for a long time.
vi: Thành viên team %1 đã yêu cầu quyền sáng lập viên team này. Điều này có thể là do bạn đã rời team hoặc không có liên hệ với team trong một thời gian dài.

en: decline request
vi: từ chối yêu cầu

en: If you don't decline the request by %1, %2 will have the option of assuming team foundership.<br /><br />
                      To accept the request, assign foundership to %3 using the form below.
vi: Nếu bạn không từ chối yêu cầu tới %1, %2 sẽ có tùy chọn giả định quyền sáng lập viên team.<br /> <br />
    Để chấp nhận yêu cầu, hãy chỉ định quyền sáng lập cho %3 bằng cách sử dụng biểu mẫu bên dưới.

en: No transfer request is pending.
vi: Không có yêu cầu chuyển giao nào đang chờ xử lý.

en: To assign foundership of this team to another member, check the box next to member name and click %1 Change founder %2 below.
vi: Để chỉ định quyền sáng lập của team này cho một thành viên khác, hãy chọn hộp bên cạnh tên thành viên và nhấp vào %1 Thay đổi người sáng lập %2 bên dưới.

en: New founder?
vi: Nhà sáng lập mới ư?

en: Change founder
vi: Thay đổi sáng lập viên

en: There are no users to transfer team to.
vi: Không có người dùng nào để chuyển team sang.

en: You must choose a non-blank team name
vi: Bạn phải chọn tên team đàng hoàng, không để trống

en: A team named %1 already exists - try another name
vi: Có một team tên %1 đã tồn tại - hãy thử một cái tên khác

en: Could not create team - please try later.
vi: Không thể tạo team - vui lòng thử lại sau nhé.

en: Create a team
vi: Tạo một team

en: You belong to %1. You must %2 quit this team %3 before creating a new one.
vi: Bạn đang thuộc về %1. Bạn phải %2 rời bỏ team này %3 trước khi bắt đầu tạo mới.

en: Not founder or admin
vi: Không phải sáng lập viên hoặc admin

en: Team history for %1
vi: Lịch sử team cho %1

en: When
vi: Khi

en: User
vi: Người dùng

en: Action
vi: Hoạt động

en: Total credit at time of action
vi: Tổng tín dụng tại thời điểm hoạt động

en: bad country
vi: miền xấu

en: The name '%1' is being used by another team.
vi: Tên '%1' đang được sử dụng bởi một team khác.

en: Must specify team name
vi: Phải chỉ định tên team

en: Could not update team - please try again later.
vi: Không cập nhật team được - hãy thử lại sau đi nhé.

en: Edit %1
vi: Chỉnh sửa %1

en: Update team info
vi: Cập nhật thông tin team

en: Members of %1
vi: Thành viên của %1

en: Show as plain text
vi: Hiển thị dưới dạng văn bản thuần túy

en: Create Message Board
vi: Tạo bảng tin

en: You may create a message board for use by %1.
vi: Bạn có thể tạo một bảng tin để %1 sử dụng.

en: Only team members will be able to post.
vi: Chỉ các thành viên trong team mới có thể đăng bài.

en: At your option, only members will be able to read.
vi: Theo tùy chọn của bạn, chỉ thành viên mới có thể đọc.

en: You and your Team Admins will have moderator privileges.
vi: Bạn và các Admin team sẽ có những đặc quyền kiểm duyệt.

en: Create a message board for %1
vi: Tạo một bảng tin cho %1

en: Team already has a message board
vi: Team đã có bảng tin

en: Team Message Board
vi: Bảng tin team

en: Minimum time between posts (seconds)
vi: Thời gian tối thiểu giữa các bài viết (giây)

en: Minimum total credit to post
vi: Tổng tín dụng tối thiểu để đăng

en: Minimum average credit to post
vi: Tín dụng trung bình tối thiểu để đăng

en: Submit
vi: Nộp

en: Remove your team's message board.
vi: Xóa bảng tin của team bạn.

en: Really remove message board?
vi: Thực sự xóa bảng tin đấy chứ?

en: Are you sure you want to remove your team's message board? All threads and posts will be permanently removed. (You may, however, create a new message board later).
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn xóa bảng tin của team mình không? Tất cả các chủ đề và bài viết sẽ bị xóa vĩnh viễn. (Tuy nhiên, bạn có thể tạo một bảng tin mới sau này).

en: Yes - remove message board
vi: Có - xóa bảng tin

en: Message board removed
vi: Bảng tin đã bị xóa

en: Your team's message board has been removed. You may now %1 create a new one %2.
vi: Bảng tin team của bạn đã được loại bỏ. Bạn có thể %1 tạo một cái mới %2 ngay bây giờ.

en: Team Message Board Updated
vi: Đã cập nhật bảng tin team

en: Update successful
vi: Cập nhật thành công

en: Update failed
vi: Cập nhật thất bại

en: Team has no forum
vi: Team không có diễn đàn

en: You must be a member of a team to access this page.
vi: Bạn phải là thành viên của một team để truy cập trang này.

en: Requesting foundership of %1
vi: Yêu cầu quyền sáng lập %1

en: The current founder has been notified of your request by email and private message.<br /><br />
                           If the founder does not respond within 60 days you will be allowed to become the founder.
vi: Sáng lập viên hiện tại đã được thông báo về yêu cầu của bạn qua email và tin nhắn riêng tư.<br /><br />
     Nếu sáng lập viên không trả lời trong vòng 60 ngày, bạn sẽ được phép trở thành sáng lập viên.

en: Foundership request not allowed now
vi: Yêu cầu quyền sáng lập hiện không được phép

en: Assumed foundership of %1
vi: Quyền thành lập giả định %1

en: Congratulations, you are now the founder of team %1. Go to %2 Your Account page %3 to find the Team Admin options.
vi: Xin chúc mừng, bạn hiện giờ trở thành sáng lập viên của team %1. Vào %2 trang Tài khoản của bạn %3 để tìm những tuỳ chọn Admin team.

en: Decline founder change request
vi: Từ chối yêu cầu thay đổi người sáng lập

en: The foundership request from %1 has been declined.
vi: Yêu cầu quyền sáng lập từ %1 đã bị từ chối.

en: There were no foundership requests.
vi: Không có yêu cầu quyền sáng lập.

en: Return to team page
vi: Quay lại trang team

en: You need to be a member of a team to access this page.
vi: Bạn cần là một thành viên team để truy cập trang này.

en: Request foundership of %1
vi: Yêu cầu quyền sáng lập của %1

en: You are now founder of team %1.
vi: Bạn hiện giờ là sáng lập viên của team %1.

en: You requested the foundership of %1 on %2.
vi: Bạn đã yêu cầu quyền sáng lập của %1 trên %2.

en: 60 days have elapsed since your request, and the founder has not responded. You may now assume foundership by clicking here:
vi: Đã qua 60 ngày kể từ khi bạn yêu cầu và sáng lập viên đã không phản hồi. Bây giờ bạn có thể đảm nhận vai trò sáng lập bằng cách nhấp vào đây nhé:

en: Assume foundership
vi: Giả định quyền sáng lập

en: The founder was notified of your request. If he/she does not respond by %1 you will be given an option to become founder.
vi: Sáng lập viên đã được thông báo về yêu cầu của bạn. Nếu anh ấy/cô ấy không trả lời tới %1, bạn sẽ có lựa chọn trở thành sáng lập viên.

en: If the team founder is not active and you want to assume the role of founder, click the button below. The current founder will be sent an email detailing your request, and will be able to transfer foundership to you or to decline your request. If the founder does not respond in 60 days, you will be allowed to become the founder.<br /><br />
                           Are you sure you want to request foundership?
vi: Nếu sáng lập viên team không hoạt động và bạn muốn đảm nhận vai trò sáng lập viên, hãy nhấp vào nút bên dưới. Sáng lập viên hiện tại sẽ được gửi một email nêu chi tiết yêu cầu của bạn và có thể chuyển quyền sáng lập cho bạn hoặc từ chối yêu cầu của bạn. Nếu sáng lập viên team không phản hồi trong 60 ngày, bạn sẽ được phép trở thành sáng lập viên.<br /><br />
    Bạn có chắc chắn bạn muốn yêu cầu quyền sáng lập hay không?

en: Request foundership
vi: Yêu cầu quyền sáng lập

en: Founder change has already been requested by %1 on %2.
vi: Thay đổi sáng lập viên đã được yêu cầu bởi %1 trên %2.

en: A foundership change was requested during the last 90 days, so new requests are not allowed. Please try again later.
vi: Việc thay đổi tư cách sáng lập đã được yêu cầu trong 90 ngày qua, do đó, các yêu cầu mới không được chấp thuận. Vui lòng thử lại sau nhé.

en: The team %1 is not joinable.
vi: Team %1 không thể tham gia được.

en: Already a member
vi: Đã là thành viên

en: You are already a member of %1.
vi: Bạn đã là một thành viên của %1.

en: Couldn't join team - please try again later.
vi: Không thể tham gia team - vui lòng thử lại sau nhé.

en: Joined %1
vi: Đã tham gia %1

en: You have joined %1.
vi: Bạn đã tham gia %1.

en: Please note:
vi: Xin lưu ý:

en: Joining a team gives its founder access to your email address.
vi: Tham gia một team cung cấp cho sáng lập viên quyền truy cập thông tin địa chỉ email của bạn.

en: Joining a team does not affect your account's credit.
vi: Tham gia một team không ảnh hưởng đến tín dụng tài khoản của bạn.

en: Join team
vi: Tham gia team

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Search results for '%1'
vi: Kết quả tìm kiếm cho '%1'

en: You may view these teams' members, statistics, and information.
vi: Bạn có thể xem các thành viên, số liệu thống kê và thông tin của team này.

en: More than 100 teams match your search. The first 100 are shown.
vi: Hơn 100 team phù hợp với tìm kiếm của bạn. 100 team đầu tiên được hiển thị.

en: End of results. %1 If you cannot find the team you are looking for, you may %2 create a team %3 yourself.
vi: Kết quả cuối cùng. %1 Nếu bạn không thể tìm thấy team bạn đang tìm kiếm, bạn có thể %2 tự tạo team %3.

en: Team administration for %1
vi: Quản trị team cho %1

en: Edit team info
vi: Chỉnh sửa thông tin team

en: Change team name, URL, description, type, or country
vi: Thay đổi tên team, địa chỉ URL, mô tả, kiểu hình, hoặc quốc gia

en: Member list:
vi: Danh sách thành viên:

en: text
vi: văn bản

en: View member info
vi: Xem thông tin thành viên

en: View change history:
vi: Xem lịch sử thay đổi:

en: See when members joined or quit this team
vi: Xem các thành viên tham gia hoặc rời khỏi team này vào lúc nào

en: Respond to foundership request.
vi: Trả lời yêu cầu quyền sáng lập.

en: If you don't respond by %1, %2 may assume foundership of this team.
vi: Nếu bạn không trả lời trước %1, %2 có thể trở thành sáng lập viên của team.

en: Remove inactive or unwanted members from this team
vi: Xóa các thành viên không hoạt động hoặc không mong muốn khỏi team này

en: Transfer foundership to another member
vi: Chuyển quyền sáng lập cho một thành viên khác

en: Add/remove Team Admins
vi: Thêm/loại bỏ Admin team

en: Give selected team members Team Admin privileges
vi: Cho những thành viên team được lựa chọn những đặc quyền Admin team

en: Remove team
vi: Loại bỏ team

en: Allowed only if team has no members
vi: Chỉ được phép nếu team không có thành viên

en: Create or manage a team message board
vi: Tạo hoặc quản lý bảng tin team

en: To have this team created on all BOINC projects (current and future) you can make it into a %1 BOINC-wide team %2.
vi: Để tạo được team này trên tất cả các dự án BOINC (hiện tại và tương lai) bạn có thể biến nó thành một team %1 toàn BOINC %2.

en: Team admins are encouraged to join and participate in the Google %1 boinc-team-founders %2 group.
vi: Các Admin team được khuyến khích gia nhập và tham gia vào nhóm Google %1 các sáng lập viên team %2 boinc.

en: Can't delete non-empty team
vi: Chẳng thể xóa team không trống huếch trống hoác

en: Team %1 deleted
vi: Đã xoá team %1

en: Limit exceeded:  Can only display the first 1000 members.
vi: Vượt quá giới hạn: Chỉ có thể hiển thị 1000 thành viên đầu tiên.

en: Unable to quit team
vi: Không thể rời khỏi team

en: Team doesn't exist, or you don't belong to it.
vi: Team không tồn tại hoặc bạn không thuộc về team đó.

en: Quit %1
vi: Rời khỏi %1

en: <strong>Please note before quitting a team:</strong>
             <ul>
             <li>If you quit a team, you may rejoin later, or join any other team you desire
             <li>Quitting a team does not affect your personal credit statistics in any way.
             </ul>
vi: <strong>Vui lòng lưu ý trước khi rời khỏi một team:</strong>
    <ul>
    <li>Nếu bạn rời khỏi một team, bạn có thể tham gia lại sau hoặc tham gia bất kỳ team nào khác mà bạn muốn
    <li>Thoát khỏi một team không ảnh hưởng đến thống kê tín dụng cá nhân của bạn theo bất kỳ cách nào.
    </ul>

en: Quit Team
vi: Rời team

en: Removing users from %1
vi: Loại bỏ người dùng khỏi %1

en: %1 is not a member of %2
vi: %1 không phải là một thành viên của %2

en: %1 has been removed
vi: %1 đã được loại bỏ

en: Remove members from %1
vi: Loại bỏ thành viên khỏi %1

en: Remove?
vi: Loại bỏ chứ?

en: Name (ID)
vi: Tên (ID)

en: No members are eligible for removal.
vi: Không có thành viên nào đủ điều kiện để loại bỏ.

en: Remove users
vi: Loại bỏ thành viên

en: Team name
vi: Tên team

en: Validated?
vi: Xác thực chưa?

en: Team search results
vi: Kết quả tìm kiếm team

en: No teams were found matching your criteria. Try another search.
vi: Chẳng có team nào phù hợp với tiêu chí của bạn. Hãy thử tìm kiếm khác xem sao nhé.

en: Or you can %1 create a new team %2.
vi: Hoặc bạn có thể %1 tạo một team mới %2.

en: The following teams match one or more of your search criteria.
                To join a team, click its name to go to the team page,
                   then click %1 Join this team %2.
vi: Các team sau phù hợp với một hoặc nhiều tiêu chí tìm kiếm của bạn.
    Để tham gia một team, hãy nhấp vào tên của team đó để chuyển đến trang web team,
    sau đó nhấp vào %1 Tham gia nhóm này %2.

en: Change your search
vi: Thay đổi tìm kiếm của bạn

en: You can team up with other people with similar interests, or from the same country, company, or school.
vi: Bạn có thể lập team với những người khác có cùng sở thích hoặc đến từ cùng quốc gia, công ty hoặc trường học.

en: Use this form to find teams that might be right for you.
vi: Sử dụng biểu mẫu này để tìm các team có thể phù hợp với bạn.

en: %1 I'm not interested %2 in joining a team right now.
vi: %1 Tôi không hứng thú %2 tham gia vào một team bây giờ.

note: Now display what we've got (either gotten from cache or from DB)
en: Top computers
vi: Máy tính hàng đầu

note: Now display what we've got (either gotten from cache or from DB)
en: Top %1 teams
vi: %1 team đứng đầu

en: There are no %1 teams
vi: Chẳng có team %1 nào

en: Participant since
vi: Tham gia từ

note: Now display what we've got (either gotten from cache or from DB)
en: Top participants
vi: Người tham gia hàng đầu

en: No user of the day has been chosen.
vi: Chẳng có người dùng của ngày nào đã được chọn ra.

en: User of the Day for %1: %2
vi: Người dùng của ngày cho %1: %2

en: You are not logged in. Please login to agree to our terms of use.
vi: Bạn chưa đăng nhập. Hãy đăng nhập để đồng ý với các điều khoản sử dụng của tụi tui.

en: Agree to our Terms of Use.
vi: Đồng ý với Điều khoản sử dụng của chúng tôi.

en: Filters
vi: Lọc

en: User name starts with
vi: Tên người dùng bắt đầu với

en: Any
vi: Bất kỳ

en: With profile?
vi: Với hồ sơ?

en: Either
vi: Hoặc

en: On a team?
vi: Với một team?

en: Ordering
vi: Đang ra lệnh

en: Decreasing sign-up time
vi: Giảm thời gian đăng ký

en: Decreasing average credit
vi: Giảm tín dụng trung bình

en: Decreasing total credit
vi: Giảm tổng tín dụng

en: search string must be at least 3 characters
vi: chuỗi tìm kiếm phải có ít nhất 3 ký tự

en: User search results
vi: Kết quả tìm kiếm người dùng

en: No users match your search criteria.
vi: Chẳng có người dùng nào phù hợp với tiêu chí tìm kiếm của bạn.

en: User not found!
vi: Người dùng không tìm thấy!

en: Account Data<br/>for %1<br/>Time:
vi: Dữ liệu Tài khoản <br/>cho %1<br/> Thời gian:

en: Team TotCred:
vi: Tổng tín dụng team:

en: Team AvgCred:
vi: Trung bình tín dụng team:

en: Team: None
vi: Team: Không có

en: Validate BOINC email address
vi: Xác thực địa chỉ email BOINC

en: Please visit the following link to validate the email address of your %1 account:
vi: Vui lòng truy cập liên kết sau để xác thực địa chỉ email %1 tài khoản bạn:

en: Validate email sent
vi: Xác thực email đã gửi

en: An email has been sent to %1. Visit the link it contains to validate your email address.
vi: Một địa chỉ email đã được gửi tới %1. Hãy ghé thăm đường link nó chứa để xác thực email của bạn.

en: If you don't receive this email, check your spam folder.
vi: Nếu bạn không nhận được email này, hãy kiểm tra thư mục thư rác của bạn.

en: No such user.
vi: Chẳng có người dùng nào như vậy hết.

en: Error in URL data - can't validate email address
vi: Lỗi dữ liệu địa chỉ URL - không thể xác nhận địa chỉ email

en: Database update failed - please try again later.
vi: Cập nhật cơ sở dữ liệu thất bại mất rồi - vui lòng thử lại sau nhé.

en: Validate email address
vi: Xác thực địa chỉ email

en: The email address of your account has been validated.
vi: Địa chỉ email tài khoản bạn đã được xác thực.

en: This user has no profile
vi: Người dùng này không có hồ sơ

en: Profile: %1
vi: Hồ sơ: %1

en: You can access your account either by using your email address and password,
        or by using an assigned 'account key'.
        Your account key is:
vi: Bạn có thể truy cập vào tài khoản của mình bằng cách sử dụng địa chỉ email và mật khẩu,
    hoặc bằng cách sử dụng một 'chìa khoá tài khoản' được chỉ định.
    Chìa khoá tài khoản của bạn là:

en: This key can be used to:
vi: Chìa khoá này có thể được sử dụng để:

en: log in to your account on the web
vi: đăng nhập vào tài khoản của bạn trên trang web

en: Weak account key
vi: Chìa khoá tài khoản yếu

en: Your 'weak account key' can be used to attach computers to your account
        as described above, but cannot be used to log in to your account or change it in any way.
        If you want to attach untrusted or insecure computers to your account,
        do so using your weak account key.
        Your weak account key is:
vi: 'Chìa khóa tài khoản yếu' của bạn có thể được sử dụng để gắn các máy tính vào tài khoản của bạn
    như mô tả ở trên, nhưng không thể được sử dụng để đăng nhập vào tài khoản của bạn hoặc thay đổi nó theo bất kỳ cách nào.
    Nếu bạn muốn gắn các máy tính không đáng tin hoặc không an toàn vào tài khoản của mình,
    cứ việc làm với chìa khoá tài khoản yếu của bạn.
    Chìa khóa tài khoản yếu của bạn là:

en: 
        At this point BOINC should be installed and running on your computer;
        the system tray should have an icon like this: %1
        If not, %2get help here%3.
vi: 
    Tại thời điểm này BOINC sẽ được cài đặt và chạy trên máy tính của bạn;
    khay hệ thống sẽ có một biểu tượng trông như này: %1
    Nếu không, %2gtìm hỗ trợ tại đây%3.

en: What happens now?
vi: Điều gì xảy ra giờ?

en: BOINC, running in the background, will download computing jobs,
            process them, and upload the results.
            This will happen automatically; you don't have to do anything.
            This computation may cause your computer's fan to run,
            and it may slightly increase your electric bill.
vi: BOINC, đang chạy trong nền, sẽ tải xuống các công việc tính toán,
    xử lý chúng và tải lên kết quả.
    Điều này sẽ tự động xảy ra; bạn không cần phải làm bất cứ điều gì nữa.
    Việc tính toán này có thể khiến quạt máy tính của bạn chạy mạnh hơn,
    và nó có thể làm tăng một chút hóa đơn tiền điện của bạn.

en: How to monitor and control BOINC
vi: Theo dõi và điều khiển BOINC thế nào

en: You can monitor what BOINC is doing, and control it, using the BOINC Manager.
            Open this by double-clicking on the BOINC icon.
            Details are %1here%2.
vi: Bạn có thể theo dõi những gì BOINC đang làm và kiểm soát nó bằng cách sử dụng Trình quản lý BOINC.
    Mở nó bằng cách nhấp đúp vào biểu tượng BOINC.
    Chi tiết có %1tại đây%2.

en: BOINC is designed to not impact
            the performance of your computer for normal use.
            If it does, you can reduce this impact by,
            for example, limiting the amount of memory BOINC uses.
            You can control many settings.
            Check this out %1here%2.
vi: BOINC được thiết kế để không ảnh hưởng
    hiệu suất máy tính của bạn cho quá trình sử dụng bình thường.
    Nếu nó gây ảnh hưởng, bạn có thể giảm ảnh hưởng bằng cách,
    ví dụ, giới hạn lượng bộ nhớ BOINC sử dụng.
    Bạn có thể điều khiển nhiều cài đặt khác nhau.
    Hãy vui lòng xem qua %1ở đây%2 nhé.

en: You can meet and communicate with other %1 participants
            in a variety of ways - take a look under the Community
            menu above.
vi: Bạn có thể gặp và trao đổi với các thành viên %1 khác
    theo một số cách khác nhau - hãy xem trong menu Cộng đồng
    ở phía trên.

en: Other projects
vi: Các dự án khác

en: %1 is one of many science projects using BOINC.
            Your computer is now 'attached' to %1,
            but you can attach it to other projects if you want.
            It will process jobs for all attached projects.
            %2Learn about how to do this%3.
vi: %1 là một trong nhiều dự án khoa học sử dụng BOINC.
    Máy tính của bạn hiện được 'gắn liền' với %1,
    nhưng bạn có thể gắn nó vào các dự án khác nếu bạn muốn.
    Nó sẽ xử lý các công việc cho tất cả các dự án được gắn kèm.
    %2Le để tìm hiểu thêm về cách thức thực hiện %3 nhé.

en: Workunit %1
vi: Đơn vị làm việc %1

en: application
vi: ứng dụng

en: keywords
vi: từ khoá

en: canonical result
vi: kết quả chính quy

en: granted credit
vi: tín dụng được cấp

en: Tasks in progress
vi: Nhiệm vụ đang thực hiện

en: suppressed pending completion
vi: đã ngăn hoàn thành xử lý

en: minimum quorum
vi: túc số tối thiểu

en: initial replication
vi: sao chép ban đầu

en: max # of error/total/success tasks
vi: tối đa # các nhiệm vụ lỗi/tổng/hoàn thành

en: errors
vi: lỗi

en: validation
vi: xác nhận

en: Pending
vi: Đang chờ xử lý

en: can't find workunit
vi: không thể tìm được đơn vị làm việc

en: Generated
vi: Đã tạo

en: Your personal background.
vi: Tiểu sử cá nhân của bạn.

en: Tell us about yourself. You could tell us where you're from, your age, occupation, hobbies, or anything else about yourself.
vi: Nói cho chúng tôi biết về bạn đi nào. Bạn có thể cho chúng tôi biết bạn đến từ đâu, tuổi tác, nghề nghiệp, sở thích hoặc bất kỳ điều gì khác về bản thân.

en: Your opinions about %1
vi: Ý kiến của bạn về %1

en: Tell us your thoughts about %1<ol>
        <li>Why do you run %1?
        <li>What are your views about the project?
        <li>Any suggestions?
        </ol>
vi: Hãy nói cho chúng tôi cảm nghĩ của bạn về %1<ol>
    <li>Tại sao bạn chạy %1?
    <li>Ý kiến của bạn về dự án là gì?
    <li>Bạn có gợi ý gì không?
    </ol>

en: Color scheme for graphics
vi: Bảng màu cho đồ họa

en: Maximum CPU % for graphics %1 0...100 %2
vi: CPU cao nhất % dành cho đồ hoạ %1 0...100 %2

en: Run only the selected applications
vi: Chỉ chạy các ứng dụng đã chọn

en: Only get tasks for certain applications. Useful to focus on particular applications, or to exclude them.
vi: Chỉ nhận nhiệm vụ cho một số ứng dụng nhất định. Hữu ích khi tập trung vào các ứng dụng cụ thể hoặc loại trừ chúng.

en: If no work for selected applications is available, accept work from other applications?
vi: Nếu không có công việc nào cho các ứng dụng đã chọn, chấp nhận công việc từ các ứng dụng khác chứ?

en: Use faster non-graphical applications if available?
vi: Sử dụng các ứng dụng phi đồ họa nhanh hơn nếu có?

en: (all applications)
vi: (tất cả ứng dụng)

en: No limit
vi: Không giới hạn

en: Max # of jobs for this project
vi: Số công việc tối đa # cho dự án này

en: Max # of CPUs for this project
vi: CPU tối đa # cho dự án này

en: Max # jobs
vi: Công việc tối đa #

en: Max # CPUs
vi: CPU tối đa #

en: General terms-of-use for this BOINC project.
vi: Điều khoản sử dụng chung cho dự án BOINC này.

en: Do you consent to exporting your data to BOINC statistics aggregation Web sites?
vi: Bạn có đồng ý xuất dữ liệu của mình sang các trang Web tổng hợp thống kê BOINC không?
