BOINC - en to vi translation catalogue (841 entries)

en: Identify your account at %s
vi: Xác nhận tài khoản của bạn tại %s nhé

en: Please enter your account information
    (to create an account, visit the project's web site)
vi: Vui lòng nhập thông tin tài khoản của bạn nhé
    (để tạo một tài khoản, hãy ghé thăm trang web của dự án)

en: This project is not currently accepting new accounts.
    You can add it only if you already have an account.
vi: Dự án này hiện giờ không chấp nhận tài khoản mới mất rồi.
    Bạn chỉ có thể thêm nó khi bạn đã có một tài khoản mà thôi.

en: Are you already running this project?
vi: Hiện giờ bạn có đang chạy dự án này không vậy?

en: &No, new user
vi: &Không, người dùng mới

en: &Yes, existing user
vi: &Có, người dùng hiện tại

en: &Password:
vi: &Mật khẩu:

en: Choose a &password:
vi: Chọn một &mật khẩu:

en: C&onfirm password:
vi: X&ác nhận mật khẩu:

en: Are you already running %s?
vi: Bạn có đang chạy %s không đấy?

en: &Username:
vi: &Tên người dùng:

en: &Email address or LDAP ID:
vi: &Địa chỉ email hoặc ID của LDAP:

en: &Email address:
vi: &Địa chỉ email:

en: minimum length %d
vi: độ dài tối thiểu %d

en: Forgot your password?
vi: Quên mật khẩu của bạn rồi ư?

en: If you have not yet registered with this account manager,
    please do so before proceeding.  Click on the link below
    to register or to retrieve a forgotten password.
vi: Nếu bạn chưa có đăng ký bằng hệ thống quản lý tài khoản này,
    thì hãy làm điều đó trước khi tiếp tục nhé. Nhấn vào đường link phía dưới
    để đăng ký hoặc lấy lại mật khẩu lãng quên.

en: Account manager web site
vi: Trang web quản lý tài khoản

en: Add project
vi: Thêm dự án

en: Update account manager
vi: Cập nhật quản lý tài khoản

en: Use account manager
vi: Sử dụng trình quản lý tài khoản

en: Please enter a user name.
vi: Xin hãy nhập tên người dùng.

en: Please enter an email address.
vi: Xin hãy nhập địa chỉ email.

en: Please enter a password of at least %d characters.
vi: Hãy nhập mật khẩu với ít nhất %d ký tự nhé.

en: The password and confirmation password do not match. Please type them again.
vi: Mật khẩu và xác nhận mật khẩu không trùng nhau mất rồi. Hãy nhập lại đi nào.

en: Choose an account manager
vi: Chọn một hệ thống quản lý tài khoản

en: To choose an account manager, click its name or 
    type its URL below.
vi: Để chọn một hệ thống quản lý tài khoản, nhấp chuột vào tên của nó hoặc 
    nhập địa chỉ URL bên dưới.

en: Account manager details:
vi: Chi tiết quản lý tài khoản:

en: Account manager &URL:
vi: Địa chỉ &URL quản lý tài khoản:

en: Open web page
vi: Mở trang web

en: Visit this account manager's web site
vi: Ghé thăm trang web quản lý tài khoản

note: %s is the project name i.e. 'BOINC', 'GridRepublic'
en: Communicating with %s.
vi: Đang liên lạc với %s.

en: Communicating with server.
vi: Đang giao tiếp với máy chủ.

en: Please wait...
vi: Vui lòng chờ...

en: An internal server error has occurred.
vi: Một lỗi nội bộ máy chủ đã xảy ra.

en: Connected
vi: Đã kết nối

en: Disconnected
vi: Đã ngắt kết nối

en: New %s window...
vi: Cửa sổ %s mới...

en: Open another %s window
vi: Mở một cửa sổ %s khác

en: Select computer...	Ctrl+Shift+I
vi: Chọn máy tính...	Ctrl+Shift+I

en: Connect to a BOINC client on another computer
vi: Kết nối tới một máy khách BOINC trên một chiếc máy tính khác

en: Shut down connected client...
vi: Tắt máy khách đã được kết nối...

en: Shut down the currently connected BOINC client
vi: Tắt máy khách BOINC hiện tại được kết nối

en: Close the %s window
vi: Đóng cửa sổ %s

en: &Close window
vi: &Đóng cửa sổ

en: Exit %s
vi: Thoát %s

en: E&xit %s
vi: &Thoát ra %s

en: &Notices	Ctrl+Shift+N
vi: &Thông báo 	Ctrl+Shift+N

en: Show notices
vi: Hiển thị thông báo

en: &Projects	Ctrl+Shift+P
vi: &Các dự án	Ctrl+Shift+P

en: Show projects
vi: Hiển thị các dự án

en: &Tasks	Ctrl+Shift+T
vi: &Nhiệm vụ	Ctrl+Shift+T

en: Show tasks
vi: Hiển thị các nhiệm vụ

en: Trans&fers	Ctrl+Shift+X
vi: &Truyền dữ liệu file tệp tin	Ctrl+Shift+X

en: Show file transfers
vi: Hiển thị truyền file tệp tin

en: &Statistics	Ctrl+Shift+S
vi: &Thống kê	Ctrl+Shift+S

en: Show statistics
vi: Hiển thị các thống kê

en: &Disk	Ctrl+Shift+D
vi: &Ổ đĩa	Ctrl+Shift+D

en: Show disk usage
vi: Hiển thị sử dụng ổ đĩa

en: Simple &View...	Ctrl+Shift+V
vi: &Chế độ xem đơn giản...	Ctrl+Shift+V

en: Switch to the Simple View
vi: Chuyển sang Chế độ xem đơn giản

en: &Add project...
vi: &Thêm dự án...

en: Add a project
vi: Thêm một dự án

en: &Use account manager...
vi: &Sử dụng trình quản lý tài khoản...

en: Use an account manager to control this computer.
vi: Sử dụng trình quản lý tài khoản để điều khiển máy tính này.

en: &Synchronize with %s
vi: &Đồng bộ với %s

en: Get current settings from %s
vi: Nhận cài đặt tuỳ chọn hiện tại từ %s

en: S&top using %s...
vi: &Dừng sử dụng %s...

en: Remove this computer from account manager control.
vi: Loại bỏ chiếc máy tính này khỏi sự kiểm soát của quản lý tài khoản.

en: Run CPU &benchmarks
vi: Chạy CPU &benchmarks

en: Run tests that measure CPU speed
vi: Chạy các bài kiểm tra đo tốc độ CPU

en: Retry pending transfers
vi: Thử truyền lại file tệp tin vẫn chưa được giải quyết

en: Retry deferred file transfers and task requests
vi: Thử lại các yêu cầu nhiệm vụ và các lệnh truyền file tệp tin bị trì hoãn

en: Event Log...	Ctrl+Shift+E
vi: Nhật ký log sự kiện	Ctrl+Shift+E

en: Show diagnostic messages
vi: Hiển thị các tin báo chẩn đoán

en: &Run always
vi: &Luôn luôn chạy

en: Allow work regardless of preferences
vi: Cho phép công việc bất kể tuỳ chọn

en: Run based on &preferences
vi: Chạy dựa trên các &tuỳ chọn

en: Allow work according to preferences
vi: Cho phép công việc theo như tuỳ chọn

en: &Suspend
vi: &Tạm ngưng

en: Stop work regardless of preferences
vi: Dừng công việc bất kể tuỳ chọn

en: Use GPU always
vi: Luôn sử dụng GPU

en: Allow GPU work regardless of preferences
vi: Cho phép GPU làm việc bất kể tuỳ chọn

en: Use GPU based on preferences
vi: Sử dụng GPU dựa theo tuỳ chọn

en: Allow GPU work according to preferences
vi: Cho phép GPU làm việc theo như tuỳ chọn

en: Suspend GPU
vi: Tạm ngưng GPU

en: Stop GPU work regardless of preferences
vi: Dừng công việc GPU bất kể tuỳ chọn

en: Network activity always
vi: Luôn luôn hoạt động mạng

en: Allow network activity regardless of preferences
vi: Cho phép hoạt động mạng bất kể tùy chọn

en: Network activity based on preferences
vi: Hoạt động mạng dựa trên tùy chọn

en: Allow network activity according to preferences
vi: Cho phép hoạt động mạng theo như tuỳ chọn

en: Suspend network activity
vi: Tạm ngưng hoạt động mạng

en: Stop network activity
vi: Dừng hẳn hoạt động mạng

en: Computing &preferences...
vi: &Tùy chọn tính toán...

en: Configure computing preferences
vi: Cấu hình các tùy chọn tính toán

en: Exclusive applications...
vi: Các ứng dụng riêng biệt...

en: Configure exclusive applications
vi: Định cấu hình các ứng dụng riêng biệt

en: Select columns...
vi: Lựa chọn cột...

en: Select which columns to display
vi: Chọn lựa cột nào để hiển thị

en: Event Log options...	Ctrl+Shift+F
vi: Các lựa chọn Nhật ký log sự kiện...	Ctrl+Shift+F

en: Enable or disable various diagnostic messages
vi: Bật hoặc tắt các thông báo chẩn đoán khác nhau

en: &Other options...
vi: &Các lựa chọn khác...

en: Configure display options and network settings
vi: Định cấu hình các tùy chọn hiển thị và cài đặt mạng

en: Read config files
vi: Đọc tệp tin cấu hình

en: Read configuration info from cc_config.xml and any app_config.xml files
vi: Đọc thông tin cấu hình từ tệp cc_config.xml và bất kỳ tệp app_config.xml nào

en: Read local prefs file
vi: Đọc file tệp tin tuỳ chỉnh cục bộ prefs

en: Read preferences from global_prefs_override.xml.
vi: Đọc các tùy chọn từ file tệp tin global_prefs_override.xml.

en: %s &help
vi: %s &trợ giúp

en: Show information about %s
vi: Hiện thông tin về %s

en: &%s help
vi: &%s trợ giúp

en: Show information about the %s
vi: Hiện thông tin về %s

en: %s &web site
vi: %s&trang web

en: See more information about %s on the web
vi: Xem thêm thông tin về %s trên web

en: Check for new %s version
vi: Thăm dò phiên bản %s mới

en: Report Issue
vi: Báo cáo vấn đề

en: Report bug or enhancement request
vi: Báo cáo lỗi hoặc yêu cầu nâng cao

en: &About %s...
vi: &Về %s...

en: Licensing and copyright information.
vi: Thông tin cấp phép và bản quyền.

en: &File
vi: &File tệp

en: &View
vi: &Chế độ xem

en: &Activity
vi: &Hoạt động

en: &Options
vi: &Các lựa chọn

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: &Help
vi: &Trợ giúp

en: %s - Shut down the current client...
vi: %s - Tắt máy khách hiện tại...

en: %s will shut down the current client
    and prompt you for another host to connect to.
vi: %s sẽ dừng máy khách hiện tại
    và cất nhắc bạn cho một máy chủ khác để kết nối.

en: %s has successfully added %s
vi: %s đã thêm vào %s thành công

en: Connecting to %s
vi: Đang kết nối tới %s

en: Connected to %s (%s)
vi: Đã kết nối tới %s (%s)

en: Username already in use
vi: Tên người dùng đã được sử dụng

en: An account with that username already exists and has a
    different password than the one you entered.
    
    Please visit the project's web site and follow the instructions there.
vi: Có một tài khoản cũng với tên người dùng đó hiện đã tồn tại và đã có một
    mật khẩu khác với mật khẩu bạn đã nhập cơ.
    
    Hãy truy cập trang web của dự án và làm theo hướng dẫn nhé.

en: Email address already in use
vi: Địa chỉ email đã được sử dụng rồi

en: An account with that email address already exists and has a
    different password than the one you entered.
    
    Please visit the project's web site and follow the instructions there.
vi: Có một tài khoản cũng với địa chỉ email đó hiện đã tồn tại và đã có một
    mật khẩu khác với mật khẩu bạn đã nhập cơ.
    
    Hãy truy cập trang web của dự án và làm theo hướng dẫn nhé.

en: Communicating with BOINC client.  Please wait ...
vi: Đang liên lạc với máy khách BOINC. Xin chờ...

en: &Quit %s
vi: &Từ bỏ %s

en: %s - Communication
vi: %s - Giao tiếp

en: Cancel
vi: Huỷ bỏ

en: %s - Connection Error
vi: %s - Lỗi kết nối

en: %s - Connection Failed
vi: %s - Kết nối thất bại mất rồi

en: %s is not able to connect to a %s client.
    Would you like to try to connect again?
vi: %s không thể kết nối tới một máy khách %s.
    Bạn có muốn thử kết nối lại không?

en: %s - Daemon Start Failed
vi: %s - Khởi động Daemon thất bại

en: %s is not able to start a %s client.
    Please launch the Control Panel->Administrative Tools->Services applet and start the BOINC service.
vi: %s không thể khởi động một máy khách %s.
    Bạn hãy mở Control Panel->Administrative Tools->Services applet và khởi động tác vụ BOINC nhé.

en: %s is not able to start a %s client.
    Please run the client and try again.
vi: %s không thể khởi động một máy khách %s.
    Bạn hãy chạy máy khách và thử lại lần nữa đi nhé.

en: %s - Connection Status
vi: %s - Trạng thái kết nối

en: %s is not currently connected to a %s client.
    Please use the 'Advanced\Select Computer...' menu option to connect up to a %s client.
    To connect up to your local computer please use 'localhost' as the host name.
vi: %s hiện không kết nối tới một máy khách %s.
    Hãy sử dụng tuỳ chọn menu 'Nâng Cao\Chọn Máy...' để kết nối tới một máy khách %s nhé.
    Để kết nối tới một máy tính cục bộ, hãy dùng 'tên máy chủ cục bộ/localhost' làm tên host.

en: %s - Stop using %s
vi: %s - Dừng sử dụng %s

en: If you stop using %s,
    you'll keep all your current projects,
    but you'll have to manage projects manually.
    
    Do you want to stop using %s?
vi: Nếu bạn dừng sử dụng %s,
    bạn sẽ giữ lại tất cả các dự án hiện tại của bạn,
    nhưng bạn sẽ phải quản lý chúng bằng cách thủ công đấy.
    
    Bạn có muốn dừng sử dụng %s không?

note: Create the web sites task group
en: Project web pages
vi: Trang web dự án

en: %s - Unexpected Exit
vi: %s - Thoát ra không mong đợi

en: The %s client has exited unexpectedly 3 times within the last %d minutes.
    Would you like to restart it again?
vi: Máy khách %sđã bất ngờ thoát ra ngoài 3 lần trong vòng %d phút qua.
    Bạn có muốn khởi động lại lần nữa không?

en: %s - Network Status
vi: %s - Tình trạng mạng

en: %s needs to connect to the Internet.
    May it do so now?
vi: %s cần kết nối với internet.
    Bạn có muốn thực hiện ngay bây giờ không nào?

en: %s is connecting to the Internet.
vi: %s đang kết nối với internet.

en: %s has successfully connected to the Internet.
vi: %s đã kết nối internet thành công.

en: %s failed to connect to the Internet.
vi: %s đã kết nối internet thất bại.

en: %s has detected it is now connected to the Internet.
    Updating all projects and retrying all transfers.
vi: %s đã phát hiện ra nó hiện đã được kết nối với Internet.
     Đang cập nhật tất cả các dự án và thử lại tất cả các lần truyền dữ liệu.

en: %s has successfully disconnected from the Internet.
vi: %s đã ngắt khỏi kết nối Internet thành công.

en: %s failed to disconnected from the Internet.
vi: %s đã thất bại khi định ngắt kết nối internet.

en: You currently are not authorized to manage %s.
    
    To run %s as this user, please:
    - reinstall %s answering "Yes" to the question about non-administrative users
     or
    - contact your administrator to add you to the 'boinc_master' user group.
vi: Bạn hiện không được uỷ quyền để quản lý %s.
    
    Để chạy được %s với tư cách người dùng này, xin bạn hãy:
    - cài đặt lại %s và trả lời "Có" cho những câu hỏi về người dùng không phải quản trị viên
    hoặc là
    - liên hệ với quản trị viên của bạn để thêm bạn vào nhóm người dùng 'boinc_master'

en: %s ownership or permissions are not set properly; please reinstall %s.
    (Error code %d
vi: Quyền sở hữu hoặc quyền sử dụng %s không được cài đặt đúng cách; Hãy cài đặt lại %s.
    (Mã lỗi error code %d

en:  at
vi: tại

en: A reboot is required in order for BOINC to run properly.
    Please reboot your computer and try again.
vi: Cần phải khởi động lại máy để BOINC chạy bình thường.
    Hãy khởi động lại máy tính của bạn và thử lại đi nhé.

en: BOINC Manager
vi: Quản lý BOINC

en: BOINC Manager was started by the operating system automatically
vi: Hệ điều hành đã tự động khởi động trình quản lý BOINC

en: Startup BOINC so only the system tray icon is visible
vi: Khởi động BOINC để chỉ có mỗi biểu tượng khay hệ thống được hiển thị.

en: Directory containing the BOINC Client executable
vi: Thư mục chứa 'máy khách BOINC thực thi được'

en: BOINC data directory
vi: Thư mục dữ liệu BOINC

en: Host name or IP address
vi: Tên máy chủ host hoặc địa chỉ IP

en: GUI RPC port number
vi: Mã số cổng GUI RPC port

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Startup BOINC with these optional arguments
vi: Khởi động BOINC với các thông số tùy chọn này

en: disable BOINC security users and permissions
vi: tắt quyền bảo mật và người dùng bảo mật BOINC

en: set skin debugging mode to enable skin manager error messages
vi: đặt chế độ phát hiện và gỡ lỗi skin để bật thông báo lỗi của trình quản lý skin

en: multiple instances of BOINC Manager allowed
vi: cho phép trình Quản lý BOINC đọc và tải dữ liệu vào bộ nhớ nhiều lần

en: Not used: workaround for bug in XCode 4.2
vi: Đã không được sử dụng: cách giải quyết lỗi ở trong XCode 4.2

en: Don't run the client
vi: Không chạy máy khách

en: Open %s Web...
vi: Mở Web %s...

en: Open %s...
vi: Mở %s...

en: Snooze
vi: Nghỉ một thời gian

en: Snooze GPU
vi: GPU nghỉ một thời gian

en: E&xit
vi: &Thoát

en: Resume
vi: Bắt đầu lại

en: Resume GPU
vi: Tiếp tục cho GPU hoạt động lại

en: Computing is enabled
vi: Việc tính toán được bật

en: Computing is suspended -
vi: Việc tính toán được tạm ngưng -

en: GPU computing is enabled
vi: Việc tính toán bằng GPU được bật

en: GPU computing is suspended -
vi: Việc tính toán bằng GPU được tạm ngưng -

en: Network is enabled
vi: Mạng kết nối được bật

en: Network is suspended -
vi: Mạng kết nối được tạm ngưng

en: Reconnecting to client.
vi: Đang kết nối lại tới máy khách.

en: Not connected to a client.
vi: Không được kết nối tới một máy khách nào.

en: %s Notices
vi: %s Thông báo

en: There are new notices - click to view.
vi: Có thông báo đó - nhấn để xem nào.

en: Failed to add project
vi: Đã thất bại khi thêm dự án

en: Failed to update account manager
vi: Đã thất bại khi cập nhật quản lý tài khoản

en: Failed to remove account manager
vi: Đã thất bại khi loại bỏ quản lý tài khoản

en: Failed to add account manager
vi: Đã thất bại khi thêm quản lý tài khoản

en: Please try again later.
    
    Click Finish to close.
vi: Xin hãy thử lại lần nữa.
    
    Nhấn 'Hoàn thành' để đóng.

en: Click Finish to close.
vi: Nhấn 'Hoàn thành' để đóng.

en: Messages from server:
vi: Tin từ máy chủ:

en: Project added
vi: Đã thêm dự án

en: This project has been successfully added.
vi: Dự án này đã được thêm vào thành công.

en: When you click Finish, your web browser will go to a page where
    you can set your account name and preferences.
vi: Khi bạn nhấn 'Hoàn thành', trình duyệt web của bạn sẽ dẫn tới một trang web, nơi mà
    bạn có thể cài đặt tên tài khoản và các tuỳ chọn của bạn.

en: Update from %s completed.
vi: Cập nhật từ %s đã hoàn tất.

en: Update completed.
vi: Cập nhật hoàn tất.

note: Attach Completed
en: Now using account manager
vi: Hiện đang sử dụng quản lý tài khoản

en: Welcome to %s!
vi: Chào mừng bạn đến với %s!

en: You are now using %s to manage accounts.
vi: Hiện bạn đang sử dụng %s để quản lý các tài khoản.

en: You are now using this account manager.
vi: Hiện bạn đang sử dụng trình quản lý tài khoản này.

en: About %s
vi: Về %s

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: wxWidgets Version:
vi: Phiên bản wxWidgets:

en: Copyright:
vi: Bản quyền:

en: %s is distributed under the GNU Lesser General Public License v3.0.
vi: %sđược phân phối theo Giấy phép Công cộng Nhỏ GNU Lesser General Public License v3.0.

en: For more information, visit
vi: Để biết thêm thông tin, hãy truy cập

en: Invalid number
vi: Số không hợp lệ

en: Invalid time, value must be between 0:00 and 24:00, format is HH:MM
vi: Thời gian không hợp lệ mất rồi, giá trị phải là từ 0:00 đến 24:00, định dạng là Giờ:Phút cơ

en: Start time must be different from end time
vi: Thời gian bắt đầu phải khác với thời gian kết thúc

en: Number must be between 0 and 10
vi: Con số phải nằm trong khoảng từ 0 đến 10

en: Number must be between 0 and 100
vi: Con số phải nằm trong khoảng từ 0 đến 100

en: Number must be between 1 and 100
vi: Con số phải nằm trong khoảng từ 1 đến 100

en: Suspend when no mouse or keyboard input needs to be greater than 'in use' mouse or keyboard input.
vi: Tạm ngưng khi không cần đầu vào chuột hoặc bàn phím nào lớn hơn đầu vào chuột hoặc bàn phím 'đang sử dụng'.

en: invalid input value detected
vi: giá trị đầu vào không hợp lệ bị phát hiện

en: Validation Error
vi: Lỗi xác nhận

en: Changing to use the local preferences defined on this page. This will override your web-based preferences, even if you subsequently make changes there. Do you want to proceed?
vi: Thay đổi để sử dụng các tùy chọn cục bộ được hoạch định trên trang này. Điều này sẽ ghi đè các tùy chọn trên nền tảng web của bạn, ngay cả khi bạn thực hiện các thay đổi ở đó sau đó. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Confirmation
vi: Xác nhận

en: Discard local preferences and use web-based preferences?
vi: Bỏ tùy chọn cục bộ và sử dụng tùy chọn dựa trên web?

en: %s - Computing preferences
vi: %s - Tuỳ chọn tính toán

en: Using local prefs.
vi: Sử dụng tuỳ chỉnh cục bộ.

en: Click to use web prefs from
vi: Nhấp vào để sử dụng tuỳ chỉnh web từ

en: Using web prefs from
vi: Đang sử dụng tuỳ chỉnh web từ

en: Set values and click Save to use local prefs instead.
vi: Cài đặt giá trị và nhấp vào Lưu để sử dụng tuỳ chỉnh cục bộ.

en: Use web prefs
vi: Sử dụng các tuỳ chọn web

en: Restore web-based preferences and close the dialog.
vi: Khôi phục các tùy chọn dựa trên nền tảng web và đóng hộp thoại.

en: Computing
vi: Tính toán

note: Network schedule
en: Network
vi: Mạng

en: Disk
vi: Ổ đĩa

en: Daily schedules
vi: Lịch trình hằng ngày

en: &Save
vi: &Lưu

en: Save all values and close the dialog
vi: Lưu tất cả các giá trị và đóng hộp thoại

en: Close the dialog without saving
vi: Đóng hộp thoại, không lưu

en: Shows the preferences web page.
vi: Hiện trang web tuỳ chọn

note: ------------ In-use box --------------
en: When computer is in use
vi: Khi máy tính đang được sử dụng

note: in-use if input in last X min min idle time
en: This determines when the computer is considered 'in use'.
vi: Mục này xác định thời điểm máy tính được coi là 'đang được sử dụng'.

note: context: 'In use' means mouse or keyboard input in last ___ minutes
en: 'In use' means mouse or keyboard input in last
vi: 'Đang sử dụng' có nghĩa là đầu vào chuột hoặc bàn phím lần cuối trong vòng

note: context: 'In use' means mouse or keyboard input in last ___ minutes context: Switch between tasks every ___ minutes
en: minutes
vi: phút

en: Suspend when computer is in use
vi: Tạm ngưng khi máy tính đang được sử dụng

en: Check this to suspend computing and file transfers when you're using the computer.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán và truyền file tệp tin khi bạn đang sử dụng máy tính.

en: Suspend GPU computing when computer is in use
vi: Tạm dừng tính toán trên GPU khi máy tính đang được sử dụng

en: Check this to suspend GPU computing when you're using the computer.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán GPU khi bạn đang sử dụng máy tính.

en: Use at most
vi: Sử dụng nhiều nhất

en: % of the CPUs and at most
vi: % CPU và cao nhất

en: % of CPU time
vi: % của thời lượng CPU

en: Keep some CPUs free for other applications. Example: 75% means use 6 cores on an 8-core CPU.
vi: Giữ một số CPU khả dụng cho các ứng dụng khác. Ví dụ: 75% có nghĩa là sử dụng 6 lõi trên CPU 8 lõi.

en: Suspend/resume computing every few seconds to reduce CPU temperature and energy usage. Example: 75% means compute for 3 seconds, wait for 1 second, and repeat.
vi: Tạm ngưng /Tiếp tục tính toán vài giây một lần để giảm nhiệt độ CPU và mức sử dụng năng lượng. Ví dụ: 75% có nghĩa là tính toán trong 3 giây, đợi 1 giây và lặp lại.

en: Suspend when non-BOINC CPU usage is above
vi: Tạm ngưng khi mức sử dụng CPU cho các nhiệm vụ không phải BOINC vượt trên mức

en: Suspend computing when your computer is busy running other programs.
vi: Tạm ngưng máy tính khi máy tính của bạn đang bận chạy các chương trình khác.

en: Limit the memory used by %s when you're using the computer.
vi: Giới hạn lượng bộ nhớ được sử dụng bởi %s khi bạn đang dùng máy.

en: % of memory
vi: % bộ nhớ

note: ------------ Not-in-use box --------------
en: When computer is not in use
vi: Khi máy tính đang không được sử dụng

en: Limit the memory used by %s when you're not using the computer.
vi: Giới hạn lượng bộ nhớ được sử dụng bởi %s khi bạn không dùng máy.

en: Suspend when no mouse or keyboard input in last
vi: Tạm ngưng khi không có chuột hoặc bàn phím nào nhập vào trong vòng

en: This allows some computers to enter low-power mode when not in use.
vi: Mục này cho phép một số máy tính chuyển sang chế độ năng lượng thấp khi không sử dụng.

note: ------------ General box -------------- layout controls
en: General
vi: Chung

en: Suspend when computer is on battery
vi: Tạm ngưng khi máy tính đang chạy bằng pin

en: Check this to suspend computing on portables when running on battery power.
vi: Chọn tùy chọn này để tạm ngưng tính toán trên thiết bị di động khi chạy bằng nguồn pin.

en: If you run several projects, %s may switch between them this often.
vi: Nếu bạn chạy nhiều dự án, %s có thể làm chúng thay phiên cho nhau thường xuyên.

note: context: Switch between tasks every ___ minutes
en: Switch between tasks every
vi: Thay phiên các nhiệm vụ cho nhau mỗi

note: checkpoint every X
en: This controls how often tasks save their state to disk, so that they later can be continued from that point.
vi: Mục này kiểm soát tần suất các nhiệm vụ lưu trạng thái của chúng vào đĩa, để sau đó chúng có thể được tiếp tục từ thời điểm đó.

note: context: Request tasks to checkpoint at most every ___ seconds
en: Request tasks to checkpoint at most every
vi: Yêu cầu các nhiệm vụ kiểm chốt lại sau mỗi

note: context: Request tasks to checkpoint at most every ___ seconds
en: seconds
vi: giây

note: leave non-GPU tasks in memory while suspended
en: Leave non-GPU tasks in memory while suspended
vi: Cứ để lại các nhiệm vụ không liên quan GPU trong bộ nhớ khi bị tạm ngưng

en: If checked, suspended tasks stay in memory, and resume with no work lost. If unchecked, suspended tasks are removed from memory, and resume from their last checkpoint.
vi: Nếu chọn mục này, các nhiệm vụ bị tạm ngưng vẫn nằm trong bộ nhớ, và khởi động lại mà không có công nào bị mất đi cả. Nếu bỏ chọn, các nhiệm vụ bị tạm ngưng sẽ bị loại khỏi bộ nhớ, và khởi động lại bắt đầu từ lần kiểm chốt gần nhất.

note: work buffer min work buffer
en: Store at least enough tasks to keep the computer busy for this long.
vi: Lưu trữ ít nhất đủ tác vụ để giữ cho máy tính bận rộn trong thời gian dài.

note: context: Store at least ___ days of work
en: Store at least
vi: Lưu trữ ít nhất công việc dành cho

note: context: Store at least ___ days of work context: Store up to an additional ___ days of work
en: days of work
vi: ngày

note: work buffer additional
en: Store additional tasks above the minimum level.  Determines how much work is requested when contacting a project.
vi: Lưu trữ các nhiệm vụ bổ sung trên mức tối thiểu. Xác định lượng công việc được yêu cầu khi liên hệ với một dự án.

note: context: Store up to an additional ___ days of work
en: Store up to an additional
vi: Lưu trữ cộng thêm công việc dành cho

note: context: Store at least ___ days of work
en: days and up to an additional
vi: ngày và bổ sung thêm lên tới

en: To suspend by time of day, see the "Daily Schedules" section.
vi: Để ra lệnh tạm ngưng dựa theo thời gian trong ngày, hãy xem mục "Lịch trình hằng ngày".

en: Network usage
vi: Sử dụng mạng

note: download rate
en: Limit the download rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống khi truyền file tệp tin.

en: Limit download rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải xuống còn

en: KB/second
vi: KB/giây

note: upload rate
en: Limit the upload rate of file transfers.
vi: Giới hạn tốc độ tải lên khi truyền file tệp tin.

en: Limit upload rate to
vi: Giới hạn tốc độ tải lên tới mức

en: Example: %s should transfer at most 2000 MB of data every 30 days.
vi: Ví dụ: %s nên truyền dữ liệu nhiều nhất là 2000 MB dữ liệu mỗi 30 ngày.

en: Limit usage to
vi: Giới hạn sử dụng tới mức

en: MB every
vi: MB mỗi

en: days
vi: các ngày

en: To limit transfers by time of day, see the "Daily Schedules" section.
vi: Để giới hạn truyền file tệp tin dựa theo thời gian trong ngày, hãy xem mục "Lịch trình hằng ngày".

note: Context: heading for a group of miscellaneous preferences
en: Other
vi: Khác

en: Check this only if your Internet provider modifies image files. Skipping verification reduces the security of %s.
vi: Chọn tùy chọn này chỉ khi nhà cung cấp Internet của bạn điều chỉnh các file tập tin hình ảnh. Bỏ qua việc kiểm chứng sẽ làm giảm mức độ bảo mật của %s.

en: Skip data verification for image files
vi: Bỏ qua kiểm chứng dữ liệu cho các file tệp hình ảnh

note: confirm before connecting
en: Confirm before connecting to Internet
vi: Xác nhận trước khi kết nối tới Internet

en: Useful only if you have a modem, ISDN or VPN connection.
vi: Chỉ hữu dụng nếu bạn có một chiếc modem, ISDN hoặc kết nối VPN.

note: disconnect when done
en: Disconnect when done
vi: Ngắt kết nối khi xong

en: Disk usage
vi: Sử dụng ổ đĩa

en: Limit the total amount of disk space used by %s.
vi: Giới hạn tổng không gian đĩa sử dụng được dùng bởi %s.

en: Use no more than
vi: Không dùng nhiều hơn

en: Limit disk usage to leave this much free space on the volume where %s stores data.
vi: Giới hạn sử dụng ổ đĩa để dành ra nhiều từng này không gian trống trên ổ đĩa để %s trữ dữ liệu.

en: Leave at least
vi: Để lại ít nhất

en: GB free
vi: GB khả dụng

en: Limit the percentage of disk space used by %s on the volume where it stores data.
vi: Giới hạn phần trăm đĩa sử dụng được dùng bởi %s trên ổ đĩa nơi nó chứa dữ liệu.

en: % of total
vi: % tổng số

en: %s will use the most restrictive of the above settings
vi: %s sẽ sử dụng cài đặt hạn chế nhất trong các cài đặt ở trên

en: Limit the swap space (page file) used by %s.
vi: Giới hạn không gian hoán đổi (page file tệp trang) được dùng bởi %s.

en: Page/swap file: use at most
vi: Trang/Tệp hoán đổi: sử dụng tối đa nhiều lắm là

en: and
vi: và

en: to
vi: tới

en: Compute only during a particular period each day.
vi: Chỉ làm tính toán trong một khoảng thời gian cụ thể mỗi ngày.

en: Compute only between
vi: Chỉ tính toán trong khoảng thời gian giữa

en: Day-of-week override
vi: Ép thực hiện tác vụ vào Ngày-trong-tuần

en: Override the times above on the selected days:
vi: Ép thực hiện tác vụ vào khoảng thời gian bên trên trong các ngày được lựa chọn trong tuần:

en: Monday
vi: Thứ Hai

en: Friday
vi: Thứ Sáu

en: Tuesday
vi: Thứ Ba

en: Saturday
vi: Thứ Bảy

en: Wednesday
vi: Thứ Tư

en: Sunday
vi: Chủ Nhật

en: Thursday
vi: Thứ Năm

en: Transfer files only during a particular period each day.
vi: Chỉ truyền dữ liệu file tệp tin trong một khoảng thời gian cụ thể mỗi ngày.

en: Transfer files only between
vi: Chỉ truyền dữ liệu file tệp tin trong khoảng thời gian giữa

en: %s Diagnostic Log Flags
vi: %s Cờ đánh dấu nhật ký log chẩn đoán

en: These flags enable various types of diagnostic messages in the Event Log.
vi: Các cờ này cho phép các loại thông báo chẩn đoán khác nhau trong Nhật ký log sự kiện.

en: More info ...
vi: Thông tin thêm ...

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Restore default settings
vi: Khôi phục lại các thiết lập mặc định

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Save all values
vi: Lưu tất cả các giá trị

en: %s - Event Log
vi: %s - Nhật ký log sự kiện

note: Create List Pane Items
en: Project
vi: Dự án

en: Time
vi: Thời gian

en: Message
vi: Tin nhắn

en: &Show only this project
vi: &Chỉ hiện mỗi dự án này

en: Copy &All
vi: Sao chép &tất cả

en: Copy all the messages to the clipboard.
vi: Sao chép tất cả tin nhắn vào khay nhớ tạm.

en: Copy &Selected
vi: Sao chép &đã lựa chọn

en: Copy the selected messages to the clipboard. You can select multiple messages by holding down the shift or command key while clicking on messages.
vi: Sao chép các tin nhắn đã chọn vào khay nhớ tạm. Bạn có thể chọn nhiều tin bằng cách nhấn giữ phím shift hoặc phím command trong khi nhấp vào các tin.

en: Copy the selected messages to the clipboard. You can select multiple messages by holding down the shift or control key while clicking on messages.
vi: Sao chép các tin nhắn đã chọn vào khay nhớ tạm. Bạn có thể chọn nhiều tin bằng cách nhấn giữ phím shift hoặc phím control trong khi nhấp vào các tin.

en: &Close
vi: &Đóng

en: Show all &messages
vi: Hiện tất cả &tin nhắn

en: Show messages for all projects
vi: Hiển thị tin cho tất cả các dự án

en: Show only the messages for the selected project
vi: Chỉ hiển thị các tin cho dự án đã chọn

en: %s - Exclusive Applications
vi: %s - Các ứng dụng riêng biệt

en: Suspend processor and network usage when these applications are running:
vi: Tạm ngưng bộ xử lý và việc sử dụng mạng khi những ứng dụng này đang chạy:

en: Add...
vi: Thêm...

en: Add an application to this list
vi: Thêm một ứng dụng vào danh sách này

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: Remove an application from this list
vi: Loại bỏ một ứng dụng khỏi danh sách này

en: Suspend GPU usage when these applications are running:
vi: Tạm ngưng sử dụng GPU khi các ứng dụng này đang chạy:

en: For advanced options, refer to
vi: Để biết các tùy chọn nâng cao, hãy tham khảo

en: shows the preferences web page
vi: hiển thị trang web các tùy chọn

note: TODO: fill in the default directory for MSW TODO: fill in the default directory for Linux
en: Choose application or enter file name
vi: Chọn ứng dụng hoặc nhập tên file tệp tin

en: Name of application to add?
vi: Tên của ứng dụng cần thêm vào?

en: Add exclusive app
vi: Thêm ứng dụng riêng biệt

en: '%s' is already in the list.
vi: '%s' đã có trong danh sách rồi.

en: Add Exclusive App
vi: Thêm ứng dụng riêng biệt

en: %s - Exit Confirmation
vi: %s - Xác nhận thoát

en: You have requested to exit the %s,
    which allows you to view and manage
    the tasks running on your computer.
    
    If you also want to stop running the tasks,
    choose from the following options:
vi: Bạn đã yêu cầu thoát ra khỏi %s.
    điều này cho phép bạn xem và quản lý
    các nhiệm vụ đang chạy trên máy của bạn.
    
    hoặc nếu bạn cũng muôn dừng các nhiệm vụ lại,
    chọn ra từ trong những lựa chọn sau:

en: This will shut down %s and its tasks until the
    %s is run again.
    
    In most cases, it is better just to close the %s window
    rather than to exit the application; that will allow %s to run its
    tasks at the times you selected in your preferences.
vi: Điều này sẽ tắt %s và các phần việc của nó cho tới khi
    %s chạy lại.
    
    Hầu hết trường hợp, sẽ tốt hơn khi chỉ đóng cửa sổ %s
    hơn là thoát ứng dụng; điều đó sẽ cho phép %s chạy
    các phần việc vào những thời điểm bạn lựa trong tuỳ chọn.

en: This will shut down %s and its tasks until either the
    %s or the %s screen saver is run again.
    
    In most cases, it is better just to close the %s window
    rather than to exit the application; that will allow %s to run its
    tasks at the times you selected in your preferences.
vi: Điều này sẽ tắt %s và các phần việc của nó cho tới khi hoặc
    %s hoặc trình bảo vệ màn hình %s chạy lại.
    
    Hầu hết trường hợp, sẽ tốt hơn khi chỉ đóng cửa sổ %s
    hơn là thoát ứng dụng; điều đó sẽ cho phép %s chạy
    các phần việc vào những thời điểm bạn lựa trong tuỳ chọn.

en: Stop running tasks when exiting the %s
vi: Dừng chạy các nhiệm vụ khi đang thoát ra %s

en: Remember this decision and do not show this dialog.
vi: Nhớ quyết định này và không hiện hộp thoại này.

en: Don't show this dialog again.
vi: Không hiển thị lại hộp thoại này.

en: %s Column Selection
vi: %s Lựa chọn cột

en: Select which columns %s should show.
vi: Chọn lựa cột nào %s sẽ hiển thị.

en: Are you sure you want to reset all list columns to the default configurations?
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn cài lại tất cả các cột danh sách về cấu hình mặc định không?

en: Confirm defaults
vi: Xác nhận mặc định

en: Don't request tasks for
vi: Không yêu cầu nhiệm vụ cho

en: Project preference
vi: Tuỳ chọn dự án

en: Account manager preference
vi: Tuỳ chọn quản lý dự án

en: Project has no apps for
vi: Dự án không có ứng dụng nào cho

en: Client configuration excludes
vi: Cấu hình máy khách không bao gồm

en: %s task request deferred for
vi: %s yêu cầu nhiệm vụ được hoãn lại cho

en: %s task request deferral interval
vi: %s khoảng thời gian trì hoãn yêu cầu nhiệm vụ

note: set dialog title
en: Properties of project
vi: Các thuộc tính của dự án

en: URL
vi: Địa chỉ URL

en: User name
vi: Tên người dùng

en: Team name
vi: Tên team

en: Resource share
vi: Chia sẻ tài nguyên

en: Scheduler RPC deferred for
vi: Bộ lịch trình RPC đã được hoãn lại cho

en: File downloads deferred for
vi: Việc tải file tệp tin xuống đã được hoãn lại cho

en: File uploads deferred for
vi: Việc tải file tệp tin lên đã được hoãn lại cho

en: Computer ID
vi: ID máy tính

en: Non CPU intensive
vi: Không nhồi nhét CPU

en: yes
vi: có

en: Suspended via GUI
vi: Tạm ngưng thông qua GUI

en: no
vi: không

en: Don't request tasks
vi: Không yêu cầu nhiệm vụ

en: Scheduler call in progress
vi: Gọi tiến độ lịch trình

en: Trickle-up pending
vi: Tin báo tiến độ đang chờ xử lý

en: Host location
vi: Vị trí máy chủ

en: default
vi: mặc định

en: Added via account manager
vi: Đã được thêm vào quá trình Quản lý tài khoản

en: Remove when tasks done
vi: Loại bỏ khi nhiệm vụ đã xong

en: Ended
vi: Đã kết thúc

en: Tasks completed
vi: Các nhiệm vụ đã hoàn thành

en: Tasks failed
vi: Các nhiệm vụ đã thất bại

en: Credit
vi: Tín dụng

en: User
vi: Người dùng

en: %s total, %s average
vi: %s tổng cộng, %s trung bình

en: Host
vi: Máy chủ

en: Scheduling
vi: Lên lịch trình

en: Scheduling priority
vi: Lên lịch trình ưu tiên

en: Duration correction factor
vi: Hệ số hiệu chỉnh thời lượng

en: Last scheduler reply
vi: Hồi âm cuối cùng của lịch trình

en: Properties of task
vi: Thuộc tính của nhiệm vụ

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Name
vi: Tên

en: State
vi: Trạng thái

en: Received
vi: Đã nhận

en: Report deadline
vi: Báo cáo hạn chót

en: Resources
vi: Nguồn tài nguyên

en: Estimated computation size
vi: Ước chừng kích thước tính toán

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: CPU time
vi: Thời lượng CPU

en: CPU time since checkpoint
vi: Thời lượng CPU kể từ điểm kiểm tra

en: Elapsed time
vi: Thời lượng đã qua

en: Estimated time remaining
vi: Thời lượng ước tính còn lại

en: Fraction done
vi: Phần lượng đã xong

en: Virtual memory size
vi: Kích thước bộ nhớ ảo

en: Working set size
vi: Kích thước set làm việc

en: Directory
vi: Thư mục

en: Process ID
vi: ID xử lý

en: Progress rate
vi: Tiến độ

en: per hour
vi: trên một giờ

en: per minute
vi: trên một phút

en: per second
vi: trên một giây

en: Executable
vi: Có thể thực thi

en: Local:
vi: Tại cục bộ:

en: Options
vi: Các lựa chọn

en: Language:
vi: Ngôn ngữ:

en: What language should BOINC use?
vi: BOINC nên sử dụng ngôn ngữ gì?

en: Notice reminder interval:
vi: Khoảng thời gian thông báo nhắc nhở:

en: How often should BOINC remind you of new notices?
vi: Tần suất BOINC nên nhắc bạn về các thông báo mới sẽ là gì?

en: Run Manager at login?
vi: Có chạy trình quản lý khi đăng nhập không?

en: Run the BOINC Manager when you log on.
vi: Chạy trình quản lý BOINC khi bạn đăng nhập.

en: Run the client?
vi: Chạy máy khách chứ?

en: Run the client when launching the Manager.
vi: Chạy máy khách khi khởi chạy Trình quản lý.

en: Enable Manager exit dialog?
vi: Bật hộp thoại thoát Trình quản lý chứ?

en: Display the exit dialog when shutting down the Manager.
vi: Hiển thị hộp thoại thoát khi tắt Trình quản lý.

en: Enable Client shutdown dialog?
vi: Bật hộp thoại tắt máy khách chứ?

en: Display confirmation dialog when shutting down the connected client.
vi: Hiển thị hộp thoại xác nhận khi tắt máy khách được kết nối.

en: Show status in menu bar?
vi: Hiển thị trạng thái trong thanh menu không?

en: Display a status icon in the system menu bar.
vi: Hiển thị biểu tượng trạng thái trên thanh menu hệ thống.

en: Dial-up and Virtual Private Network settings
vi:  Thiết lập cài đặt VPN và quay số Dial-up

en: &Set Default
vi: &Đặt mặc định

en: &Clear Default
vi: &Xoá mặc định

en: Default Connection:
vi: Kết nối mặc định:

en: Connections
vi: Các kết nối

en: Connect via HTTP proxy server
vi: Kết nối thông qua máy chủ HTTP proxy

en: HTTP Proxy Server Configuration
vi: Cấu hình máy chủ HTTP Proxy

en: Address:
vi: Địa chỉ address:

en: Port:
vi: Cổng port:

en: Don't use proxy for:
vi: Không sử dụng proxy cho:

en: Leave these blank if not needed
vi: Cứ để khoảng trống như này nếu không thật sự cần nhé

en: User Name:
vi: Tên người dùng:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Connect via SOCKS proxy server
vi: Kết nối thông qua máy chủ SOCKS proxy

en: SOCKS Proxy Server Configuration
vi: Cấu hình máy chủ SOCKS Proxy

en: always
vi: luôn luôn

en: 1 hour
vi: 1 giờ

en: 6 hours
vi: 6 giờ

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 week
vi: 1 tuần

en: never
vi: không bao giờ

en: %s - Language Selection
vi: %s - Chọn lựa ngôn ngữ

en: The %s's language has been changed.  In order for this change to take effect, you must restart the %s.
vi: Ngôn ngữ của %sđã được thay đổi rồi đó. Để việc thay đổi này có hiệu lực, bạn cần phải khởi động lại %s đấy.

en: %s - Select Computer
vi: %s - Lựa chọn máy tính

en: Another instance of %s is already running 
    on this computer.  Please select a client to monitor.
vi: Có một ca khác của %s đã chạy 
    trên chiếc máy tính này rồi. Bạn hãy chọn một máy khách để giám sát.

en: Host name:
vi: Tên máy chủ:

en: Message boards
vi: Bảng tin

en: Correspond with other users on the SETI@home message boards
vi: Trao đổi tương tác với những người dùng khác trên bảng tin của SETI@home

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Ask questions and report problems
vi: Hỏi khúc mắc và báo cáo vấn đề

en: Your account
vi: Tài khoản của bạn

en: View your account information and credit totals
vi: Xem thông tin tài khoản của bạn và tổng số tín dụng

en: Your preferences
vi: Tuỳ chọn của bạn

en: View and modify your SETI@home account profile and preferences
vi: Xem và sửa đổi tùy chọn và hồ sơ tài khoản SETI@home của bạn

en: Your results
vi: Kết quả của bạn

en: View your last week (or more) of computational results and work
vi: Xem kết quả tính toán và công việc của bạn tuần trước (hoặc nhiều hơn)

en: Your computers
vi: Máy tính của bạn

en: View a listing of all the computers on which you are running SETI@Home
vi: Xem danh sách tất cả các máy tính mà bạn đang chạy SETI@Home

en: Your team
vi: Team của bạn

en: View information about your team
vi: Xem thông tin về team của bạn

en: Common questions
vi: Các khúc mắc thông thường

en: Read the Einstein@Home Frequently Asked Question list
vi: Đọc danh sách các câu hỏi thường xuyên của Einstein@Home

en: Screensaver info
vi: Thông tin về bảo vệ màn hình

en: Read a detailed description of the Einstein@Home screensaver
vi: Đọc mô tả chi tiết về trình bảo vệ màn hình Einstein@Home

en: Correspond with admins and other users on the Einstein@Home message boards
vi: Trao đổi với quản trị viên và những người dùng khác trên bảng tin Einstein@Home

en: Einstein status
vi: Trạng thái của Einstein

en: Current status of the Einstein@Home server
vi: Trạng thái hiện tại của máy chủ Einstein@Home

en: Report problems
vi: Báo cáo vấn đề

en: A link to the Einstein@Home problems and bug reports message board
vi: Một đường dẫn link tới bảng tin báo cho các vấn đề và báo cáo lỗi của dự án Einstein@Home

en: View and modify your Einstein@Home account profile and preferences
vi: Xem và sửa đổi tùy chọn và hồ sơ tài khoản Einstein@Home của bạn

en: Account summary
vi: Tổng quan về tài khoản

en: View a listing of all the computers on which you are running Einstein@Home
vi: Xem danh sách tất cả các máy tính mà bạn đang chạy Einstein@Home

en: LIGO project
vi: Dự án LIGO

en: The home page of the Laser Interferometer Gravitational-wave Observatory (LIGO) project
vi: Trang chủ của dự án Đài quan sát sóng hấp dẫn giao thoa kế La-de (LIGO)

en: GEO-600 project
vi: Dự án GEO-600

en: The home page of the GEO-600 project
vi: Trang chủ của dự án GEO-600

en: Info about your Team
vi: Thông tin về team của bạn

en: Get help for climateprediction.net
vi: Nhận trợ giúp cho climateprediction.net

en: News
vi: Tin tức

en: climateprediction.net News
vi: Tin tức climateprediction.net

en: View your account information, credits, and trickles
vi: Xem thông tin tài khoản của bạn, tín dụng và các tin báo tiến độ

en: Info about your team
vi: Thông tin về team của bạn

en: Search for help in our help system
vi: Tìm kiếm sự trợ giúp trong hệ thống trợ giúp của chúng tôi

en: Global Statistics
vi: Thống kê toàn cầu

en: Summary statistics for World Community Grid
vi: Tóm tắt thống kê cho Lưới cộng đồng thế giới World Community Grid

en: My Grid
vi: Lưới Grid của tôi

en: Your statistics and settings
vi: Số liệu thống kê và cài đặt của bạn

en: Device Profiles
vi: Hồ sơ thiết bị

en: Update your device settings
vi: Cập nhật cài đặt thiết bị của bạn

en: Research
vi: Nghiên cứu

en: Learn about the projects hosted at World Community Grid
vi: Cùng tìm hiểu về các dự án được tổ chức tại Lưới cộng đồng thế giới World Community Grid

en: Version Update
vi: Cập nhật phiên bản

en: There is no new version of %s available for download.
vi: Chẳng có phiên bản nào mới của %s để mà tải về cả.

en: %s is not connected to the client
vi: %s không được kết nối tới máy khách

en: Close
vi: Đóng

en: Missing application
vi: Ứng dụng đang thiếu

en: Please download and install the CoRD application from http://cord.sourceforge.net
vi: Vui lòng tải về và cài đặt ứng dụng CoRD từ trang web http://cord.sourceforge.net nhé

en: on batteries
vi: chạy pin

en: computer is in use
vi: máy tính đang được sử dụng

en: user request
vi: yêu cầu người dùng

en: time of day
vi: thời gian trong ngày

en: CPU benchmarks in progress
vi: Đánh giá điểm chuẩn CPU benchmarks đang tiến hành

en: need disk space - check preferences
vi: cần không gian ổ đĩa - kiểm tra tuỳ chọn

en: computer is not in use
vi: máy tính đang không được sử dụng

en: starting up
vi: đang khởi động

en: an exclusive app is running
vi: một ứng dụng riêng biệt đang chạy

en: CPU is busy
vi: CPU đang bận

en: network bandwidth limit exceeded
vi: đã vượt quá giới hạn băng thông mạng

en: requested by operating system
vi: được yêu cầu bởi hệ điều hành

en: unknown reason
vi: nguyên nhân không xác định

en: GPU missing,
vi: GPU thiếu,

en: New
vi: Mới tươm

en: Download failed
vi: Tải về đã thất bại

en: Downloading
vi: Đang tải về

en:  (suspended -
vi: (đang tạm ngưng-

en: Project suspended by user
vi: Dự án đã được tạm ngưng bởi người dùng

en: Task suspended by user
vi: Nhiệm vụ đã được tạm ngưng bởi người dùng

note: an NCI process can be running even though computation is suspended (because of <dont_suspend_nci>
en: Suspended -
vi: Đã tạm ngưng -

en: GPU suspended -
vi: GPU đã được tạm ngưng -

en: Waiting for memory
vi: Đang chờ bộ nhớ

en: Waiting for shared memory
vi: Đang đợi bộ nhớ được chia sẻ

en: Running
vi: Đang chạy

en:  (non-CPU-intensive)
vi: (không-ép-việc-CPU)

en: Waiting to run
vi: Đang chờ để chạy

en: Ready to start
vi: Sẵn sàng bắt đầu

en: Postponed:
vi: Đã trì hoãn:

en: Postponed
vi: Đã trì hoãn

en: Waiting for network access
vi: Đang đợi truy cập mạng

en: Computation error
vi: Lỗi tính toán

en: Upload failed
vi: Tải lên đã thất bại

en: Uploading
vi: Đang tải lên

en: Aborted by user
vi: Bị đình chỉ bởi người dùng

en: Aborted by project
vi: Bị đình chỉ bởi dự án

en: Aborted: not started by deadline
vi: Bị đình chỉ: đã không bắt đầu trước thời hạn

en: Aborted: task disk limit exceeded
vi: Bị đình chỉ: đã vượt quá giới hạn dung lượng ổ đĩa cho nhiệm vụ

en: Aborted: run time limit exceeded
vi: Bị đình chỉ: đã vượt quá giới hạn thời gian chạy

en: Aborted: memory limit exceeded
vi: Bị đình chỉ: vượt quá giới hạn bộ nhớ

en: Aborted
vi: Đã bị đình chỉ

en: Acknowledged
vi: Đã được công nhận

en: Ready to report
vi: Sẵn sàng báo cáo

en: Error: invalid state '%d'
vi: Lỗi: trạng thái không hợp lệ '%d'

en: No Internet connection
vi: Không kết nối mạng

en: Please connect to the Internet and try again.
vi: Xin hãy kết nối tới internet và thử lại lần nữa nhé.

en: Project not found
vi: Dự án không được tìm thấy

en: The URL you supplied is not that of a BOINC-based project.
    
    Please check the URL and try again.
vi: Địa chỉ URL bạn cung cấp không thuộc diện dự án dựa trên nền tảng BOINC.
    
    Hãy thăm dò địa chỉ URL và thử lại nhé.

en: Account manager not found
vi: Trình quản lý tài khoản không được tìm thấy

en: The URL you supplied is not that of a BOINC-based account
    manager.
    
    Please check the URL and try again.
vi: Địa chỉ URL bạn cung cấp không thuộc diện trình quản
    lý tài khoản BOINC.
    
    Hãy thăm dò địa chỉ URL và thử lại nhé.

en: Login Failed.
vi: Đăng nhập thất bại.

en: Check the username and password, and try again.
vi: Hãy rà soát tên người dùng và mật khẩu, và thử lại lần nữa nhé.

en: Check the email address and password, and try again.
vi: Hãy rà soát địa chỉ email và mật khẩu, và thử lại lần nữa nhé.

en: more...
vi: hơn nữa...

en: Choose a project
vi: Chọn một dự án

en: To choose a project, click its name or type its URL below.
vi: Để chọn một dự án, hãy nhấp vào tên của nó hoặc nhập địa chỉ URL của nó bên dưới.

en: Categories:
vi: Phân loại:

en: Projects:
vi: Các dự án:

en: Project details
vi: Các chi tiết dự án

en: Research area:
vi: Mảng nghiên cứu:

en: Organization:
vi: Tổ chức:

en: Web site:
vi: Trang web:

en: Supported systems:
vi: Các hệ thống được hỗ trợ:

en: Supports Microsoft Windows
vi: Hỗ trợ Microsoft Windows

en: Supports Mac OS X
vi: Hỗ trợ Mac OS X

en: Supports Linux on Intel
vi: Hỗ trợ Linux chạy trên Intel

en: Supports Android
vi: Hỗ trợ Android

en: Supports FreeBSD
vi: Hỗ trợ FreeBSD

en: Supports Linux on ARM (e.g. Raspberry Pi)
vi: Hỗ trợ Linux chạy trên ARM (ví dụ như Raspberry Pi)

en: Supports NVIDIA GPUs
vi: Hỗ trợ NVIDIA GPUs

en: Supports AMD GPUs
vi: Hỗ trợ AMD GPUs

en: Supports Intel GPUs
vi: Hỗ trợ Intel GPUs

en: Supports VirtualBox
vi: Hỗ trợ VirtualBox

en: Project URL:
vi: Địa chỉ URL của dự án:

note: Populate the list control with the list of project names that belong to either the specific category or all of them. cycle through all projects
en: All
vi: Tất cả

en: This project may not have work for your type of computer.  Do you want to add it anyway?
vi: Dự án này có thể không hoạt động cho loại máy tính của bạn. Dù sao thì bạn có muốn thêm nó không?

en: You already added this project. Please choose a different project.
vi: Bạn đã thêm dự án này rồi cơ mà. Vui lòng chọn một dự án khác đi nhé.

en: Communicating with project
    Please wait...
vi: Đang liên lạc với dự án
    Vui lòng đợi xíu nhé...

en: Required files not found on the server.
vi: Không thể tìm thấy tệp được yêu cầu trên máy chủ.

en: An internal server error has occurred.
vi: Một lỗi nội bộ của máy chủ đã xảy ra mất rồi.

en: Welcome to %s.
vi: Rất vui chào mừng bạn đến với %s nhé.

en: You have volunteered to compute for this project:
vi: Bạn đã tình nguyện tính toán cho dự án này:

en: Name:
vi: Tên:

en: URL:
vi: Địa chỉ URL:

en: To continue, click Next.
vi: Để tiếp tục, hãy nhấp vào Tiếp theo.

en: Network communication failure
vi: Mạng giao tiếp thất bại

en: The World Community Grid - BOINC software failed to communicate
    over the Internet. The most likely reasons are:
    
    1) Connectivity problem.  Check your network or modem connection
    and then click Back to try again.
    
    2) Personal firewall software is blocking the World Community
    Grid - BOINC software.  Configure your personal firewall to let
    BOINC and BOINC Manager communicate on port 80 and port 443,
    then click Back to try again.
    
    3) You are using a proxy server.
    Click Next to configure BOINC's proxy settings.
vi: Lưới cộng đồng thế giới The World Community Grid - phần mềm BOINC đã kết nối
    qua Internet thất bại. Những nguyên nhân có thể xảy ra nhất là:
    
    1) Vấn đề kết nối. Kiểm tra kết nối mạng hoặc kết nối modem của bạn
    và rồi nhấp vào Quay Lại để thử lại lần nữa nhé.
    
    2) Phần mềm tường lửa cá nhân đang chặn The World Community
    Grid - phần mềm BOINC. Hiệu chỉnh tường lửa cá nhân của bạn để
    cho phép BOINC và trình Quản lý BOINC giao tiếp qua cổng 80 và cổng 443,
    sau đó nhấp vào Quay Lại để thử lại lần nữa nhé.
    
    3) Bạn đang sử dụng một máy chủ proxy.
    Nhấp vào Tiếp Theo để định cấu hình cài đặt cho proxy của BOINC nhé.

en: BOINC failed to communicate on the Internet.
    The most likely reasons are:
    
    1) Connectivity problem.  Check your network
    or modem connection and then click Back to try again.
    
    2) Personal firewall software is blocking BOINC.
    Configure your personal firewall to let BOINC and
    BOINC Manager communicate on port 80,
    then click Back to try again.
    
    3) You are using a proxy server.
    Click Next to configure BOINC's proxy settings.
vi: BOINC đã kết nối qua Internet thất bại.
    Những nguyên nhân có thể xảy ra nhất là:
    
    1) Vấn đề kết nối. Kiểm tra kết nối mạng hoặc kết nối modem
    của bạn và rồi nhấp vào Quay Lại để thử lại lần nữa nhé.
    
    2) Phần mềm tường lửa cá nhân đang chặn BOINC.
    Hiệu chỉnh tường lửa cá nhân của bạn để cho BOINC
    và trình Quản lý BOINC giao tiếp qua cổng 80,
    sau đó nhấp vào Quay Lại để thử lại lần nữa nhé.
    
    3) Bạn đang sử dụng một máy chủ proxy.
    Nhấp vào Tiếp Theo để định cấu hình cài đặt cho proxy của BOINC nhé.

en: Proxy configuration
vi: Cấu hình proxy

en: Server:
vi: Máy chủ:

en: Autodetect
vi: Tự động dò tìm

en: I agree to the terms of use.
vi: Tôi đồng ý với các điều khoản sử dụng.

en: I do not agree to the terms of use.
vi: Tôi không đồng ý với các điều khoản sử dụng.

en: Terms of Use
vi: Điều khoản sử dụng

en: Please read the following terms of use:
vi: Vui lòng đọc các điều khoản sử dụng sau nhé:

en: Project temporarily unavailable
vi: Dự án tạm thời không khả dụng

en: The project is temporarily unavailable.
    
    Please try again later.
vi: Dự án tạm thời không khả dụng.
    
    Hãy thử lại lần nữa sau nhé.

en: Account manager temporarily unavailable
vi: Quản lý tài khoản tạm thời không khả dụng

en: The account manager is temporarily unavailable.
    
    Please try again later.
vi: Quản lý tài khoản tạm thời không khả dụng.
    
    Hãy thử lại lần nữa sau nhé.

en: Please specify an account key to continue.
vi: Vui lòng chỉ định một chìa khóa tài khoản để tiếp tục.

en: Invalid Account Key; please enter a valid Account Key
vi: Chìa khoá tài khoản không hợp lệ rồi; hãy nhập một Chìa khoá tài khoản hợp lệ

en: Validation conflict
vi: Xung đột trong việc xác nhận

en: Please specify an email address
vi: Vui lòng chỉ định một địa chỉ email

en: Invalid email address; please enter a valid email address
vi: Địa chỉ email không hợp lệ rồi; hãy nhập một địa chỉ email hợp lệ

en: Missing URL
vi: Địa chỉ URL còn thiếu

en: Please specify a URL.
    For example:
    http://www.example.com/
vi: Hãy xác định một địa chỉ URL.
    Ví dụ:
    http://www.example.com/

en: Invalid URL
vi: Địa chỉ URL không hợp lệ

en: Please specify a valid URL.
    For example:
    http://boincproject.example.com
vi: Hãy xác định một địa chỉ URL hợp lệ.
    Ví dụ:
    http://boincproject.example.com

en: '%s' does not contain a valid host name.
vi: '%s' chẳng chứa một cái tên máy chủ hợp lệ nào cả.

en: '%s' does not contain a valid path.
vi: '%s' chẳng chứa một đường dẫn hợp lệ nào cả.

note: Setup View
en: Commands
vi: Các lệnh

en: Copy all messages
vi: Sao chép tất cả các tin nhắn

en: Copy selected messages
vi: Sao chép những tin nhắn đã chọn

en: Show only this project
vi: Chỉ hiển thị dự án này

en: Show only the messages for the selected project.
vi: Chỉ hiển thị các tin nhắn cho dự án đã chọn.

en: Messages
vi: Các tin nhắn

en: Copying all messages to the clipboard...
vi: Đang sao chép tất cả tin nhắn vào khay nhớ tạm...

en: Copying selected messages to the clipboard...
vi: Đang sao chép các tin nhắn đã chọn vào khay nhớ tạm...

en: Filtering messages...
vi: Lọc các tin...

en: Show all messages
vi: Hiện tất cả tin nhắn

en: Show messages for all projects.
vi: Hiện tin nhắn cho tất cả các dự án.

en: Fetching notices; please wait...
vi: Đang kiếm tìm thông báo; hãy chờ nhé...

en: There are no notices at this time.
vi: Giờ chẳng có thông báo nào cả.

en: Notices
vi: Thông báo

en: Update
vi: Cập nhật

en: Report all completed tasks, get latest credit, get latest preferences, and possibly get more tasks.
vi: Báo cáo tất cả các nhiệm vụ hoàn thành, nhận tín dụng mới nhất, nhận các tùy chọn mới nhất và có thể nhận được nhiều nhiệm vụ hơn.

en: Suspend
vi: Tạm ngưng

en: Suspend tasks for this project.
vi: Tạm ngưng các nhiệm vụ cho dự án này.

en: No new tasks
vi: Không có công việc mới

en: Don't get new tasks for this project.
vi: Không lấy nhiệm vụ mới cho dự án này.

en: Reset project
vi: Khởi động lại dự án

en: Delete all files and tasks associated with this project, and get new tasks.  You can update the project first to report any completed tasks.
vi: Xoá tất cả các file tệp tin và nhiệm vụ có liên quan đến dự án này, và lấy các nhiệm vụ mới. Bạn có thể cập nhật dự án trước để còn báo cáo được bất cứ nhiệm vụ nào đã hoàn thành.

en: Remove this project.  Tasks in progress will be lost (use 'Update' first to report any completed tasks).
vi: Loại bỏ dự án này. Các nhiệm vụ đang tiến hành sẽ bị mất (sử dụng 'Cập nhật' trước tiên để còn báo cáo bất cứ nhiệm vụ đã hoàn thành nào).

en: Properties
vi: Các đặc tính

en: Show project details.
vi: Hiển thị chi tiết dự án

en: Account
vi: Tài khoản

en: Work done
vi: Công việc hoàn tất

en: Avg. work done
vi: Công việc hoàn tất trung bình

en: Status
vi: Trạng thái

en: Projects
vi: Các dự án

en: Are you sure you want to reset project '%s'?
vi: Bạn có chắc bạn muốn khởi động lại dự án '%s' không đấy?

en: Reset Project
vi: Khởi động lại dự án

en: Are you sure you want to remove project '%s'?
vi: Bạn có chắc bạn muốn loại bỏ dự án '%s' không đấy?

en: Remove Project
vi: Loại bỏ dự án

en: Resume tasks for this project.
vi: Hồi phục lại nhiệm vụ cho dự án này.

en: Allow new tasks
vi: Cho phép công việc mới

en: Allow fetching new tasks for this project.
vi: Cho phép tìm nạp các nhiệm vụ mới cho dự án này.

en: Don't fetch new tasks for this project.
vi: Đừng tìm nạp các nhiệm vụ mới cho dự án này.

en: Requested by user
vi: Do người dùng yêu cầu

en: To fetch work
vi: Tìm nạp công việc

en: To report completed tasks
vi: Báo cáo công việc hoàn tất

en: To send trickle-up message
vi: Để gửi tin báo tiến độ

en: Requested by account manager
vi: Được yêu cầu bởi quản lý tài khoản

en: Project initialization
vi: Khởi tạo dự án

en: Requested by project
vi: Yêu cầu bởi dự án

en: Unknown reason
vi: Lý do không xác định

en: Suspended by user
vi: Đã tạm ngừng bởi người dùng

en: Won't get new tasks
vi: Sẽ không nhận công việc mới

en: Project ended - OK to remove
vi: Dự án kết thúc - được phép rời

en: Will remove when tasks done
vi: Sẽ rời khi công việc hoàn tất

en: Scheduler request pending
vi: Yêu cầu của lịch trình đang chờ xử lý

en: Scheduler request in progress
vi: Đang tiến hành yêu cầu của lịch trình

en: Trickle up message pending
vi: Tin báo tiến độ đang chờ xử lý

en: Communication deferred
vi: Giao tiếp bị trì hoãn

en: Total disk usage
vi: Tổng sử dụng ổ đĩa

en: Disk usage by BOINC projects
vi: Sử dụng ổ đĩa bởi các dự án BOINC

en: no projects: 0 bytes used
vi: không có dự án nào cả: 0 bytes đã sử dụng

en: used by BOINC:
vi: sử dụng bởi BOINC:

en: free, available to BOINC:
vi: trống, khả dụng cho BOINC:

en: free, not available to BOINC:
vi: trống, không khả dụng cho BOINC:

en: free:
vi: trống:

en: used by other programs:
vi: sử dụng bởi các chương trình khác:

en: User Total
vi: Tổng của người dùng

en: User Average
vi: Trung bình của người dùng

en: Host Total
vi: Tổng của máy chủ

en: Host Average
vi: Trung bình của máy chủ

en: Last update: %.0f days ago
vi: Lần cuối cập nhật: %.0f ngày trước đây

en: Show user total
vi: Hiện tổng của người dùng

en: Show total credit for user
vi: Hiện tổng tín dụng của người dùng

en: Show user average
vi: Hiện trung bình của người dùng

en: Show average credit for user
vi: Hiện tín dụng trung bình của người dùng

en: Show host total
vi: Hiện tổng của máy chủ

en: Show total credit for host
vi: Hiện tổng tín dụng của máy chủ

en: Show host average
vi: Hiện trung bình của máy chủ

en: Show average credit for host
vi: Hiện tín dụng trung bình của máy chủ

en: < &Previous project
vi: < &Dự án trước đó

en: Show chart for previous project
vi: Hiện biểu đồ cho dự án trước đó

en: &Next project >
vi: &Dự án tiếp theo >

en: Show chart for next project
vi: Hiện biểu đồ cho dự án tiếp theo

en: Hide project list
vi: Ẩn danh sách dự án

en: Use entire area for graphs
vi: Sử dụng toàn bộ diện tích cho đồ thị

en: Mode view
vi: Giao diện chế độ

en: One project
vi: Một dự án

en: Show one chart with selected project
vi: Hiển thị một biểu đồ với dự án đã chọn

en: All projects (separate)
vi: Tất cả các dự án (riêng biệt)

en: Show all projects, one chart per project
vi: Hiển thị tất cả các dự án, một biểu đồ cho mỗi dự án

en: All projects (together)
vi: Tất cả các dự án (cùng nhau)

en: Show one chart with all projects
vi: Hiển thị một biểu đồ với tất cả các dự án

en: All projects (sum)
vi: Tất cả các dự án (tổng hợp)

en: Show one chart with sum of projects
vi: Hiển thị một biểu đồ với tổng hợp lại của các dự án

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Show project list
vi: Hiển thị danh sách dự án

en: Uses smaller area for graphs
vi: Sử dụng diện tích nhỏ hơn cho đồ thị

en: Retry Now
vi: Thử lại ngay

en: Retry the file transfer now
vi: Thử lại truyền file tập tin ngay bây giờ

en: Abort Transfer
vi: Huỷ bỏ truyền file tập tin

en: Abort this file transfer.  You won't get credit for the task.
vi: Đình chỉ truyền file tệp tin. Bạn sẽ không kiếm được tín dụng cho nhiệm vụ.

en: File
vi: File tập tin

en: Progress
vi: Tiến độ

en: Size
vi: Kích thước

en: Elapsed
vi: Đã trôi qua

en: Remaining (estimated)
vi: Còn lại (ước tính)

en: Speed
vi: Tốc độ

en: Transfers
vi: Chuyển

en: Network activity is suspended -
vi: Hoạt động mạng đã bị tạm ngưng -

en: .
    You can enable it using the Activity menu.
vi: .
    Bạn có thể bật nó lên sử dụng menu Hoạt Động.

en: Are you sure you want to abort this file transfer '%s'?
    NOTE: Aborting a transfer will invalidate a task and you
    will not receive credit for it.
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn đình chỉ truyền dữ liệu file tệp tin '%s'?
    LƯU Ý: Việc hủy truyền sẽ làm mất hiệu lực của một nhiệm vụ và bạn
    sẽ không nhận được tín dụng cho nó.

en: Abort File Transfer
vi: Đình chỉ truyền file tệp tin

en: Upload
vi: Tải lên

en: Download
vi: Tải xuống

en: retry in
vi: thử lại trong

en: failed
vi: thất bại

en: suspended
vi: tạm ngưng

en: active
vi: đang hoạt động

en: pending
vi: đang chờ

en:  (project backoff:
vi: (dự án tồn đọng:

en: Show active tasks
vi: Hiển thị các nhiệm vụ đang hoạt động

en: Show only active tasks.
vi: Chỉ hiển thị các nhiệm vụ đang hoạt động.

en: Show graphics
vi: Hiển thị đồ họa

en: Show application graphics in a window.
vi: Hiển thị đồ họa ứng dụng trong một cửa sổ.

en: Show VM Console
vi: Hiển thị bảng điều khiển VM

en: Show VM Console in a window.
vi: Hiển thị bảng điều khiển VM trong một cửa sổ.

en: Suspend work for this result.
vi: Tạm ngưng công việc vì kết quả này.

en: Abort
vi: Huỷ bỏ

en: Abandon work on the result. You will get no credit for it.
vi: Từ bỏ công việc dựa trên kết quả. Bạn sẽ không kiếm được tín dụng cho nó.

en: Show task details.
vi: Hiện chi tiết nhiệm vụ.

en: Deadline
vi: Thời hạn cuối cùng

en: Estimated Completion
vi: Hoàn thành dự kiến

en: Completion Before Deadline
vi: Hoàn Thành Trước Hạn

en: Tasks
vi: Nhiệm vụ

en: Are you sure you want to abort this task '%s'?
    (Progress: %s, Status: %s)
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn đình chỉ nhiệm vụ '%s' này không đấy?
    (Tiến độ: %s, Trạng thái: %s)

en: Are you sure you want to abort these %d tasks?
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn đình chỉ những nhiệm vụ %d này không đấy?

en: Abort task
vi: Đình chỉ nhiệm vụ

en: Show all tasks
vi: Hiện tất cả các nhiệm vụ

en: Show all tasks.
vi: Hiện tất cả các nhiệm vụ.

en: Resume work for this task.
vi: Hồi phục lại công việc cho nhiệm vụ này.

en: Suspend work for this task.
vi: Tạm ngưng công việc cho nhiệm vụ này.

en: Stop graphics
vi: Dừng đồ họa

en: Close application graphics window.
vi: Đóng cửa sổ đồ họa ứng dụng.

en: Do you really want to cancel?
vi: Bạn có thật sự muốn kết thúc không thế?

en: Skin
vi: Giao diện

en: Select the appearance of the user interface.
vi: Chọn lựa vẻ ngoài của giao diện người dùng.

en: Advanced View...	Ctrl+Shift+A
vi: Góc nhìn nâng cao...	Ctrl+Shift+A

en: Display the advanced graphical interface.
vi: Hiển thị giao diện đồ họa nâng cao.

en: Configure display options and proxy settings
vi: Định cấu hình các tùy chọn hiển thị và cài đặt proxy

en: Display diagnostic messages.
vi: Hiện các tin báo chẩn đoán.

en: Show information about BOINC and %s
vi: Hiện thông tin về BOINC và %s

en: Default
vi: Mặc định

en: Suspend Computing
vi: Tạm ngưng tính toán

en: Resume Computing
vi: Khôi phục tính toán

en: Open a window to view notices from projects or BOINC
vi: Mở một cửa sổ ra để xem thông báo từ các dự án hoặc BOINC nào

en: Get help with %s
vi: Nhận trợ giúp với %s

en: %s - Notices
vi: %s - Thông báo

en: Using local preferences.
    Click "Use web prefs" to use web-based preferences from
vi: Sử dụng tuỳ chọn cục bộ.
    Nhấp vào "Sử dụng tuỳ chọn web" để sử dụng tuỳ chọn dựa trên web

en: Using web-based preferences from
vi: Sử dụng các tùy chọn dựa trên nền tảng web từ

en: Set values and click Save to use local preferences instead.
vi: Đặt các giá trị và nhấp Lưu để sử dụng tuỳ chọn cục bộ thay thế.

en: For additional settings, select Computing Preferences in the Advanced View.
vi: Đối với các cài đặt bổ sung, chọn Tùy chọn Máy tính trong Chế độ xem Nâng cao.

en: 'In use' means mouse/keyboard input in last
vi: 'Đang được sử dụng' có nghĩa là đầu vào input cuối cùng của chuột/bàn phím đã diễn ra cách đây

en: GB of disk space
vi: GB của không gian ổ đĩa

en: %s - Computing Preferences
vi: %s - Tuỳ chọn tính toán

en: Discard all local preferences and use web-based preferences?
vi: Loại bỏ tất cả các tùy chọn cục bộ và sử dụng các tùy chọn dựa trên web?

en: Add Project
vi: Thêm dự án

en: Synchronize
vi: Đồng bộ

en: Work done for this project
vi: Công việc đã xong cho dự án này

en: Volunteer for any or all of 30+ projects in many areas of science
vi: Tình nguyện cho bất kỳ hoặc tất cả hơn 30 dự án trong nhiều lĩnh vực khoa học

en: Synchronize projects with account manager system
vi: Đồng bộ các dự án với hệ thống quản lý tài khoản

note: TODO: Might want better wording for Project Selection Combo Box tooltip
en: Select a project to access with the controls below
vi: Chọn một dự án để truy cập bằng các điều khiển bên dưới

en: Project Web Pages
vi: Các trang web dự án

en: Project Commands
vi: Lệnh dự án

en: Pop up a menu of web sites for project %s
vi: Bật popup một menu các trang web cho dự án %s

en: Pop up a menu of commands to apply to project %s
vi: Bật popup một menu lệnh để áp dụng cho dự án %s

en: Suspend this task.
vi: Tạm ngưng nhiệm vụ này.

en: Abandon this task. You will get no credit for it.
vi: Bỏ nhiệm vụ này. Bạn sẽ không kiếm được tín dụng cho nó.

en: Are you sure you want to abort this task '%s'?
    (Progress: %.1lf%%, Status: %s)
vi: Bạn có chắc chắn bạn muốn đình chỉ nhiệm vụ '%s' này không đấy?
    (Tiến độ: %.1lf%%, Trạng thái: %s)

en: You don't have any projects.  Please Add a Project.
vi: Bạn chẳng có bất kỳ dự án nào cả. Vui lòng Thêm một dự án nhé.

en: Not available
vi: Không khả dụng

en: Tasks:
vi: Các nhiệm vụ:

note: TODO: Might want better wording for Task Selection Combo Box tooltip
en: Select a task to access
vi: Lựa chọn một nhiệm vụ để truy cập

note: what project the task is from, e.g. "From: SETI@home"
en: From:
vi: Tới từ:

en: This task's progress
vi: Tiến độ nhiệm vụ này

en: Task Commands
vi: Lệnh cho nhiệm vụ

en: Pop up a menu of commands to apply to this task
vi: Bật popup một menu lệnh để áp dụng cho nhiệm vụ này

en: Application: %s
vi: Ứng dụng: %s

en: Application: Not available
vi: Ứng dụng: Không khả dụng

en: Not Available
vi: Không khả dụng

en: Elapsed: %s
vi: Đã trôi qua: %s

en: Remaining (estimated): %s
vi: Còn lại (ước tính): %s

en: Status: %s
vi: Trạng thái: %s

en: Retrieving current status.
vi: Truy xuất trạng thái hiện tại.

en: Downloading work from the server.
vi: Đang tải xuống công việc từ máy chủ.

en: Processing Suspended:  Running On Batteries.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: Đang chạy bằng Pin.

en: Processing Suspended:  User Active.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: Người dùng Hoạt động.

en: Processing Suspended:  User paused processing.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: Người dùng đã tạm dừng xử lý.

en: Processing Suspended:  Time of Day.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: Thời gian trong Ngày.

en: Processing Suspended:  Benchmarks Running.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: Đang chạy điểm chuẩn Benchmarks.

en: Processing Suspended:  need disk space.
vi: Xử lý bị tạm ngưng: cần không gian ổ đĩa.

en: Processing Suspended.
vi: Xử lý bị tạm ngưng.

en: Waiting to contact project servers.
vi: Đang chờ liên lạc với máy chủ dự án.

en: Retrieving current status
vi: Truy xuất trạng thái hiện tại

en: No work available to process
vi: Chẳng có công việc nào để xử lý

en: Unable to connect to the core client
vi: Không thể kết nối tới máy khách lõi

en: &Next >
vi: Tiếp theo

en: < &Back
vi: Quay lại

en: &Finish
vi: Hoàn thành

en: Services
vi: Dịch vụ

en: Hide %s
vi: Ẩn %s

en: Hide Others
vi: Ẩn những thứ khác

en: Show All
vi: Hiện tất cả

en: Quit %s
vi: Thoát %s
