gnome-session - en to th translation catalogue (56 entries)

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: This entry lets you select a saved session
th: รายการนี้จะให้คุณเลือกวาระที่บันทึกไว้

en: This session logs you into GNOME
th: วาระนี้จะเข้าสู่ GNOME

en: GNOME on Xorg
th: GNOME ใน Xorg

en: GNOME dummy
th: หุ่นตัวอย่าง GNOME

en: Custom Session
th: วาระที่กำหนดเอง

en: Please select a custom session to run
th: กรุณาเลือกวาระที่กำหนดเองที่จะเรียกทำงาน

en: _New Session
th: วาระใ_หม่

en: _Remove Session
th: _ลบวาระ

en: Rena_me Session
th: เ_ปลี่ยนชื่อวาระ

en: _Continue
th: เข้าระบบ_ต่อไป

en: Additional startup _programs:
th: โ_ปรแกรมเริ่มวาระเพิ่มเติม:

en: Startup Programs
th: โปรแกรมเริ่มวาระ

en: _Automatically remember running applications when logging out
th: จำรายชื่อโปรแกรมที่ทำงานอยู่โดย_อัตโนมัติเมื่อออกจากระบบ

en: _Remember Currently Running Applications
th: _จำรายชื่อโปรแกรมที่ทำงานอยู่

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Browse…
th: เรียกดู…

en: Comm_ent:
th: ห_มายเหตุ:

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: Oh no!  Something has gone wrong.
th: คุณพระ!  มีอะไรผิดพลาดสักอย่าง

en: A problem has occurred and the system can't recover. Please contact a system administrator
th: เกิดปัญหาบางอย่างขึ้น โดยระบบไม่สามารถฟื้นคืนได้ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: A problem has occurred and the system can't recover. All extensions have been disabled as a precaution.
th: เกิดปัญหาบางอย่างขึ้น โดยระบบไม่สามารถฟื้นคืนได้ ระบบได้ปิดการใช้ส่วนขยายทั้งหมดเพื่อเป็นการป้องกันแล้ว

en: A problem has occurred and the system can't recover.
    Please log out and try again.
th: เกิดปัญหาบางอย่างขึ้น โดยระบบไม่สามารถฟื้นคืนได้
    กรุณาออกจากระบบ แล้วลองเข้ามาใหม่

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: Enable debugging code
th: เปิดใช้โค้ดส่วนดีบั๊ก

en: Allow logout
th: อนุญาตให้ออกจากระบบ

en: Show extension warning
th: แสดงคำเตือนของส่วนขยาย

en: Not responding
th: ไม่ตอบสนอง

en: _Log out
th: _ออกจากระบบ

note: It'd be really surprising to reach this code: if we're here, * then the XSMP client already has set several XSMP * properties. But it could still be that SmProgram is not set.
en: Remembered Application
th: โปรแกรมที่จำไว้

en: This program is blocking logout.
th: โปรแกรมนี้ขัดขวางการออกจากระบบอยู่

en: Refusing new client connection because the session is currently being shut down
th: ไม่รับการเชื่อมต่อใหม่จากลูกข่าย เพราะวาระกำลังปิดตัว

en: Could not create ICE listening socket: %s
th: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตรอรับการเชื่อมต่อ ICE: %s

en: Override standard autostart directories
th: กำหนดค่าไดเรกทอรีเริ่มต้นอัตโนมัติทับค่ามาตรฐาน

en: Session to use
th: วาระที่จะใช้

en: Do not load user-specified applications
th: ไม่ต้องโหลดโปรแกรมที่ผู้ใช้ระบุไว้

en: Version of this application
th: รุ่นของโปรแกรมนี้

note: Translators: the 'fail whale' is the black dialog we show when something goes seriously wrong
en: Show the fail whale dialog for testing
th: แสดงกล่องแจ้งพังเพื่อทดสอบ

en: Disable hardware acceleration check
th: ปิดใช้การตรวจสอบการเร่งความเร็วด้วยฮาร์ดแวร์

en:  - the GNOME session manager
th: - โปรแกรมจัดการวาระ GNOME

en: %s [OPTION...] COMMAND
    
    Execute COMMAND while inhibiting some session functionality.
    
      -h, --help        Show this help
      --version         Show program version
      --app-id ID       The application id to use
                        when inhibiting (optional)
      --reason REASON   The reason for inhibiting (optional)
      --inhibit ARG     Things to inhibit, colon-separated list of:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    Do not launch COMMAND and wait forever instead
    
    If no --inhibit option is specified, idle is assumed.
th: %s [ตัวเลือก...] คำสั่ง
    
    เรียก "คำสั่ง" ขณะระงับการทำงานบางส่วนของวาระ
    
      -h, --help        แสดงวิธีใช้นี้
      --version         แสดงรุ่นของโปรแกรม
      --app-id ID       ID ของโปรแกรมที่ใช้
                        เมื่อจะระงับ (ระบุหรือไม่ก็ได้)
      --reason REASON   เหตุผลของการระงับ (ระบุหรือไม่ก็ได้)
      --inhibit ARG     สิ่งที่จะระงับ, เป็นรายชื่อที่คั่นด้วยทวิภาคของ:
                        logout, switch-user, suspend, idle, automount
      --inhibit-only    ไม่ต้องเรียก "คำสั่ง" และหยุดรอแทน
    
    ถ้าไม่ระบุตัวเลือก --inhibit จะถือเป็นการเดินเครื่องเปล่า

en: Failed to execute %s
th: เรียกทำงาน %s ไม่สำเร็จ

en: %s requires an argument
th: %s ต้องมีอาร์กิวเมนต์

en: Session %d
th: วาระ %d

en: Session names are not allowed to start with ‘.’ or contain ‘/’ characters
th: ชื่อวาระห้ามขึ้นต้นด้วย ‘.’ หรือมีอักขระ ‘/’

en: Session names are not allowed to start with ‘.’
th: ชื่อวาระห้ามขึ้นต้นด้วย ‘.’

en: Session names are not allowed to contain ‘/’ characters
th: ชื่อวาระห้ามมีอักขระ ‘/’

en: A session named ‘%s’ already exists
th: มีวาระชื่อ ‘%s’ อยู่ก่อนแล้ว

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Power off
th: ปิดเครื่อง

en: Reboot
th: เริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: Ignoring any existing inhibitors
th: ไม่สนใจการระงับต่างๆ ที่มีอยู่

en: Don't prompt for user confirmation
th: ไม่ต้องถามการยืนยันจากผู้ใช้

en: Could not connect to the session manager
th: ติดต่อโปรแกรมจัดการวาระไม่สำเร็จ

en: Program called with conflicting options
th: โปรแกรมถูกเรียกด้วยตัวเลือกที่ขัดแย้งกันเอง
