buzztrax 0.10.0 - en to vi translation catalogue (355 entries)

en: Fully integrated music composer.
vi: Bộ soạn nhạc tích hợp đầy đủ.

note: don't translate 'tracker'
en: Buzztrax is a music composer similar to tracker applications. It is roughly modelled after the windows only, closed source application called Buzz.
vi: Buzztrax là bộ soạn nhạc tương tự như các ứng dụng theo dõi. Nó đại thể được mô hình chỉ sau cửa sổ, ứng dụng nguồn đóng có tên là Buzz.

en: Print the buzztrax core version
vi: Hiển thị phiên bản lõi buzztrax

en: Buzztrax core options
vi: Tùy chọn lõi buzztrax

en: Show buzztrax core options
vi: Hiển thị các tùy chọn lõi của buzztrax

en: normal
vi: bình thường

en: break
vi: ngắt

en: mute
vi: câm

en: solo
vi: đơn

en: bypass
vi: đi vòng

en: Filename must not be empty.
vi: Tên tập tin không thể rỗng.

en: No io-module for filename '%s'.
vi: Không có mô-đun vào ra cho tập tin “%s”.

en: Media-type must not be empty.
vi: Kiểu đa phương tiện không thể là rỗng.

en: No io-module for media-type '%s'.
vi: Không có mô-đun vào ra cho kiểu đa phương tiện “%s”.

en: Loading file '%s'
vi: Đang nạp tập tin “%s”

en: Saving file '%s'
vi: Đang lưu tập tin “%s”

en: Failed to create memory input.
vi: Gặp lỗi khi tạo đầu vào bộ nhớ.

en: Is not a XML/Buzztrax document.
vi: Không phải là tài liệu XML/Buzztrax.

en: Is not a wellformed XML document.
vi: Không phải là tài liệu XML hợp chuẩn.

en: XML document is empty.
vi: Tài liệu XML trống rỗng.

en: Wrong XML document root.
vi: Sai gốc tài liệu XML.

note: default name for new songs
en: untitled song
vi: bài hát chưa đặt tên

en: Buzztrax Music Editor
vi: Trình soạn thảo Âm thanh Buzztrax

en: Error reading a buzz file section.
vi: Lỗi đọc phần tập tin buzz.

en: Is not a buzz file.
vi: Không phải là tập tin buzz.

en: Print the buzztrax interaction controller version
vi: Hiển thị phiên bản của trình điều khiển chức năng tương tác buzztrax

en: Buzztrax interaction controller options
vi: Tùy chọn điều khiển buzztrax tương tác

en: Show buzztrax interaction controller options
vi: Hiển thị các tùy chọn về trình điều khiển chức năng tương tác buzztrax

en: Print application version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Be quiet
vi: Chạy im

en: Command name
vi: Tên lệnh

en: Input file name
vi: Tên tập tin nhập

en: <songfile>
vi: <tệp_hát>

en: Output file name
vi: Tên tập tin kết xuất

en: buzztrax-cmd options
vi: Tùy chọn buzztrax-cmd

en: Show buzztrax-cmd options
vi: Hiển thị các tùy chọn về buzztrax-cmd

en: Copyright © 2003-%d Buzztrax developer team
vi: Tác quyền © năm 2003-%d của Nhóm phát triển Buzztrax

en: Music production environment
vi: Môi trường sáng tạo âm nhạc

en: This package is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU Library General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2.1 of the License, or (at your option) any later version.
    
    This package is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE. See the GNU Library General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU Library General Public License along with this package; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301  USA.
vi: Chương trình này là phần mềm dùng tự do; bạn có thể phân phối lại và/hay sửa đổí nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL) được xuất bản do Tổ Chức Quỹ Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 2, hoặc (tùy chọn) bất cứ phiên bản nào mới hơn.
    
    Gói phần mềm này được phân phối với mong muốn nó hữu ích, nhưng không bảo đảm gì cả, không bảo đảm một cách ngụ ý
    khả năng bán hay khả năng làm việc dứt khoát.
    Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để tìm thấy chi tiết thêm.
    
    Bạn nên lấy một bản Giấy Phép Công Cộng GNU cùng với chương trình này;
    nếu không thì hãy viết thư cho Tổ chức Phần mềm Tự do theo địa chỉ:
    51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA (Mỹ).

en: buzztrax-edit options
vi: Tùy chọn buzztrax-edit

en: Show buzztrax-edit options
vi: Hiển thị các tùy chọn về chức năng chỉnh sửa buzztrax-edit

en: Edit buzztrax song files
vi: Sửa các tập tin âm thanh buzztrax

en: unsaved song
vi: bài hát chưa được ghi lại

note: the song recovery has been finished
en: Recovery finished
vi: Phục hồi đã hoàn thành

en: The selected song has been recovered successful.
vi: Bài hát đã chọn được phục hồi hoàn toàn.

en: Please check the song and save it if everything is alright.
vi: Hãy chọn bài hát và ghi nó lại nếu mọi thứ đúng như yêu cầu.

note: FIXME(ensonic): the log is still there * - this dialog should be a warning * - ev. we want to suggest to ask for support one or more steps in the recovery did not apply
en: Recovery failed
vi: Phục hồi lại gặp lỗi

en: Sorry, the selected song could not be fully recovered.
vi: Rất tiếc, bài hát đã chọn không thể phục hồi hoàn toàn được.

en: Please check the song and save it if still looks good.
vi: Hãy chọn bài hát và ghi nó lại nếu mọi thứ đúng có vẻ vẫn tốt.

en: Unsaved song recovery
vi: Phục hồi bài hát chưa được ghi lại

note: add dialog commision widgets (okay) FIXME(ensonic): add Okay, Cancel, Delete select song + okay -> recover select song + delete -> remove log
en: _Close
vi: Đón_g

en: Unsaved songs found
vi: Những bài hát chưa được ghi lại đã tìm được

en: Select them one by one and choose 'recover' or 'delete'.
vi: Chọn chúng từng cái một và chọn “phục hồi” hay “xóa bỏ”.

en: Song file
vi: Tập tin bài hát

en: Last changed
vi: Lần sửa cuối

note: add "undelete" button to action area GTK_STOCK_REVERT_TO_SAVED
en: Recover
vi: Phục hồi

en: Delete
vi: Xóa

en: -> You will not see any level-meters.
vi: -> Bạn sẽ không thấy cái đo mức nào.

en: -> You will not see the frequency spectrum in the analyzer window.
vi: -> Bạn sẽ không thấy quang phổ tần số trong cửa sổ phân tích.

en: -> Sample playback previews from the wavetable page will not work.
vi: -> Xem thử mẫu từ trang bảng hiện sóng sẽ không làm việc.

en: Can't load song '%s'.
vi: Không thể tải bài hát “%s”.

en: Can't load song
vi: Không thể nạp bài hát

en: Learn…
vi: Học…

en: Bind controller
vi: Kết hợp bộ điều khiển

en: Unbind controller
vi: Bỏ kết hợp bộ điều khiển

en: Unbind all controllers
vi: Bỏ kết hợp tất cả các bộ điều khiển

note: format about message for machines
en: by %s
    
    %s
vi: bởi %s
    
    %s

en: About…
vi: Giới thiệu…

en: Mute
vi: Câm

en: Solo
vi: Đơn

en: Bypass
vi: Đi vòng

note: dynamic part
en: _Properties
vi: Th_uộc tính

note: static part
en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: Rename…
vi: Đổi tên…

en: _Delete
vi: _Xóa

en: Connect machines
vi: Kết nối các máy

en: Signal Analysis…
vi: Phân tích tín hiệu…

en: Play with
vi: Nghe bằng

note: TODO(ensonic): toggle loop item *   gtk_check_menu_item_new_with_mnemonic TODO(ensonic): tools menu * 'normalize song' * - dummy render with master->input-pre-gain, adjust master volume * 'cleanup' * - remove unsused patterns, unconnected machines with no empty/tracks help menu
en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _About
vi: _Giới thiệu

note: generators
en: Generators
vi: Bộ phát sinh

note: effects
en: Effects
vi: Hiệu ứng

note: create and set window icon if((window_icon=bt_ui_resources_get_icon_pixbuf_by_machine(self->priv->machine))) { gtk_window_set_icon(GTK_WINDOW(self),window_icon); g_object_unref(window_icon); } set dialog title
en: preset name and comment
vi: tên và ghi chú định sẵn

note: add dialog commision widgets (okay, cancel) add dialog commision widgets (okay)
en: _OK
vi: Đồn_g ý

en: _Cancel
vi: _Thôi

note: GtkEntry : preset name GtkEntry : machine name GtkEntry : pattern name
en: name
vi: tên

note: GtkEntry : preset comment
en: comment
vi: ghi chú

en: %s preferences
vi: Tùy thích %s

en: Reset parameter
vi: Đặt lại tham số

en: Reset all parameters
vi: Đặt lại mọi tham số

en: Copy parameter
vi: Tham số sao chép

en: Paste
vi: Dán

note: add copy/paste item
en: Copy group
vi: Nhóm sao chép

en: global properties
vi: thuộc tính toàn cục

en: voice %lu properties
vi: thuộc tính %lu giọng nói

en: %s wire properties
vi: thuộc tính dây %s

en: _Add
vi: Thê_m

en: Add new preset
vi: Thêm định sẵn mới

en: _Remove
vi: _Xóa bỏ

en: Remove preset
vi: Bỏ định sẵn

note: edit menu
en: _Edit
vi: _Sửa

en: Edit preset name and comment
vi: Sửa tên và ghi chú định sẵn

en: Preset
vi: Định sẵn

en: machine properties
vi: thuộc tính máy

en: Info about this machine
vi: thông tin về máy này

en: Help for this machine
vi: Trợ giúp cho máy này

note: -- file controls
en: _New
vi: _Mới

en: Randomize parameters
vi: Tham số ngẫu nhiên

en: _Undo
vi: _Hoàn tác

en: Reset parameters to defaults
vi: Đặt mọi tham số về mặc định

en: Presets
vi: Định sẵn

en: Show/Hide preset pane
vi: Hiện/Ẩn ô định sẵn

note: set dialog title
en: %s properties
vi: thuộc tính %s

note: set dialog title
en: %s name
vi: tên %s

en: Load new song?
vi: Nạp một bài hát mới?

en: Recover a song?
vi: Phục hồi một bài hát?

note: gtk_menu_set_accel_path(GTK_MENU(self),"<Buzztrax-Main>/MainMenu"); -- file menu
en: _File
vi: _Tập tin

en: _Open
vi: _Mở

en: _Recently used
vi: _Vừa dùng

en: _Save
vi: _Lưu

en: Save _As
vi: Lư_u dạng

en: Recover unsaved songs
vi: Phục hồi các bài hát chưa được ghi lại

en: _Record
vi: Th_u

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Redo
vi: Bước _lại

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: _Copy
vi: _Sao chép

en: _Paste
vi: _Dán

note: view menu
en: _View
vi: _Xem

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Statusbar
vi: Thanh trạng thái

en: Tabs
vi: Thẻ

note: TODO(ensonic): 'Machine properties' show/hide toggle TODO(ensonic): 'Analyzer windows' show/hide toggle
en: Fullscreen
vi: Chế độ toàn màn hình

en: Go to machine view
vi: Tới ô xem máy

en: Go to pattern view
vi: Tới ô xem mẫu

en: Go to sequence view
vi: Tới ô xem dãy

en: Go to wave table view
vi: Tới ô xem bảng sóng

en: Go to song information
vi: Tới thông tin bài hát

note: TODO(ensonic): zoom menu items *  machine view:  zoom-in/zoom-out/zoom-fit *  sequence vide: zoom-in/zoom-out * gtk_container_add(GTK_CONTAINER(menu),gtk_separator_menu_item_new()); subitem=gtk_menu_item_new_with_mnemonic(_)"Best _Fit")); gtk_container_add(GTK_CONTAINER(menu),subitem); g_signal_conn
en: _Playback
vi: _Phát lại

en: _Play
vi: _Phát

en: Play from cursor
vi: Phát từ con chạy

en: _Stop
vi: _Dừng

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Tip of the day
vi: Mẹo nhỏ

note: join web-chat
en: Join IRC discussion
vi: Tham gia thảo luận bằng IRC

note: TODO(ensonic): 'translate application' -> link to translator project * liblaunchpad-integration1:/usr/share/icons/hicolor/16x16/apps/lpi-translate.png 'report a problem' -> link to bug tracker * liblaunchpad-integration1:/usr/share/icons/hicolor/16x16/apps/lpi-bug.png * /usr/share/app-install/icons/
en: Report a problem
vi: Báo cáo một lỗi

en: song meta data
vi: siêu dữ liệu bài hát

en: genre
vi: thể loại

en: author
vi: tác giả

en: created
vi: đã tạo

en: beats per minute
vi: nhịp mỗi phút

en: beats
vi: nhịp

en: ticks per beat
vi: nhịp phụ mỗi nhịp

en: last saved
vi: lưu cuối cùng

en: free text info
vi: thông tin đoạn văn tự do

en: Add machine
vi: Thêm máy

en: Unmute all machines
vi: Bỏ câm mọi máy

en: Off
vi: Tắt

en: Low
vi: Thấp

en: Medium
vi: Trung bình

en: High
vi: Cao

en: Best _Fit
vi: _Vừa khít nhất

en: Zoom in/out so that everything is visible
vi: Thu phóng để mọi thứ đều hiện rõ

en: Zoom _In
vi: Phóng _to

en: Zoom in for more details
vi: Phóng to để xem chi tiết

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom out for better overview
vi: Thu nhỏ để xem toàn cảnh

en: Grid
vi: Lưới

en: Show background grid
vi: Hiển thị lưới nền

en: Machine view menu
vi: Trình đơn trình bày máy

en: Menu actions for machine view below
vi: Các hành vi trình đơn cho các máy trình bày phía dưới

en: Add new machines from right click context menu. Connect machines with shift+drag from source to target.
vi: Thêm các máy mới từ trình đơn ngữ cảnh chuột phải. Kết nối đến máy bằng cách giữ phím shift rồi kéo thả từ nguồn đến đích.

en: Add new patterns from right click context menu.
vi: Thêm các mẫu mới từ trình đơn ngữ cảnh chuột phải.

note: create mapping for global params label for first global parameter column in a pattern
en: Globals
vi: Toàn cục

note: create mapping for voice params label for parameters of first voice column in a pattern
en: Voice 1
vi: Giọng nói 1

note: label for parameters of voice columns in a pattern
en: Voice %u
vi: Giọng nói %u

note: this won't work, as we can't pass anything to the event handler * gtk_widget_add_accelerator(self->priv->machine_menu, "key-press-event", accel_group, GDK_Cursor_Up, GDK_CONTROL_MASK, 0); * so, we need to subclass the combobox and add two signals: select-next, select-prev
en: Machine
vi: Máy

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Wave
vi: Sóng

en: Octave
vi: Quãng tám

en: Play live
vi: Phát sống

en: Play notes and triggers while editing the pattern
vi: Phát các nốt và bộ gây nên trong khi chỉnh sửa mẫu đó

en: Pattern view menu
vi: Trình đơn trình bày mẫu

en: Menu actions for pattern view below
vi: Các hành vi trình đơn cho mẫu trình bày phía dưới

en: New voice
vi: Giọng mới

en: Remove last voice
vi: Bỏ giọng cuối

en: New pattern …
vi: Mẫu mới…

en: Pattern properties…
vi: Thuộc tính của mẫu…

en: Remove pattern…
vi: Gỡ bỏ mẫu…

en: Copy pattern…
vi: Sao chép mẫu…

note: dynamic part
en: Machine properties
vi: Các thuộc tính của máy

en: Machine preferences
vi: Cá nhân hóa bộ máy

note: time line position
en: Pos.
vi: Vtrí.

en: Ticks
vi: Nhịp phụ

en: Time
vi: Thời gian

en: Beats
vi: Nhịp

en: Labels
vi: Nhãn

en: Show every n-th line
vi: Hiện mỗi dòng thứ n

en: Steps
vi: Bước

en: Follow playback
vi: Bộ phát sau đây

en: Sequence view menu
vi: Trình đơn trình bày tần số

en: Menu actions for sequence view below
vi: Các hành vi trình đơn cho tần số trình bày phía dưới

en: Add track
vi: Thêm rãnh

en: Remove track
vi: Bỏ rãnh

en: Move track left
vi: Dời rãnh phía trái

en: Move track right
vi: Dời rãnh phía phải

en: Browse to labels in the sequence
vi: Duyệt qua các nhãn trong dãy

en: Key
vi: Khóa

en: Patterns
vi: Mẫu

en: Add new tracks from right click context menu.
vi: Thêm các rãnh mới từ trình đơn ngữ cảnh chuột phải.

en: Play current wave table entry as C-4
vi: Phát mục nhập bảng sóng hiện thời như là C-4

en: Stop playback of current wave table entry
vi: Dừng phát mục nhập bảng sóng hiện thời

en: _Clear
vi: _Xóa trắng

en: Clear current wave table entry
vi: Xóa sạch mục nhập bảng sóng hiện thời

en: Volume
vi: Âm lượng

en: Loop
vi: Vòng lặp

en: Play current sample
vi: Phát mẫu hiện có

en: Load current sample into selected wave table entry
vi: Nạp mẫu hiện thời vào mục nhập bảng sóng được chọn

en: Root
vi: Gốc

en: Length
vi: Chiều dài

en: Rate
vi: Tỷ lệ

en: Loop start
vi: Đầu vòng lặp

en: Loop end
vi: Cuối vòng lặp

en: machines
vi: máy

en: machines used in the song and their wires
vi: máy được dùng trong bài hát và các dãy tương ứng

en: patterns
vi: mẫu

en: event pattern editor
vi: bộ chỉnh sửa mẫu sự kiện

en: sequence
vi: dãy

en: song sequence editor
vi: bộ chỉnh sửa dãy bài hát

en: wave table
vi: bảng sóng

en: sample wave table editor
vi: bộ chỉnh sửa bảng sóng lấy mẫu

en: information
vi: thông tin

en: song meta data editor
vi: bộ chỉnh sửa siêu dữ liệu bài hát

note: see https://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=746688 the progress bar does not fill since gtk 3.13
en: CPU load
vi: Mức tiêu dùng CPU

en: Playback time
vi: Thời gian phát lại

en: Playback position
vi: Vị trí phát lại

en: Playback length
vi: Chiều dài phát lại

en: Error
vi: Lỗi

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Prepare a new empty song
vi: Chuẩn bị một bài hát trắng mới

en: Load a new song
vi: Nạp một bài hát mới

en: Save this song
vi: Lưu bài hát này

en: R_ewind
vi: Tua _lại

en: Rewind playback position of this song
vi: Lùi lại vị trí phát lại bài hát này

en: Play this song
vi: Phát bài hát này

en: _Forward
vi: Tua _qua

en: Forward playback position of this song
vi: Chỉnh lên vị trí phát lại bài hát này

en: Stop playback of this song
vi: Dừng phát lại bài hát này

en: Toggle looping of playback
vi: Bật tắt vòng lặp phát lại

en: playback volume
vi: âm lượng phát lại

en: Change playback volume
vi: Đổi âm lượng phát lại

en: unsaved
vi: chưa lưu

en: saved
vi: đã lưu

en: %d %s and %d %s
vi: %d %s và %d %s

en: hour
vi: giờ

en: hours
vi: giờ

en: minute
vi: phút

en: minutes
vi: phút

en: second
vi: giây

en: seconds
vi: giây

en: All unsaved changes since %s will be lost. This song was last saved on: %s
vi: Mọi thay đổi chưa được ghi lại kể từ %s đều thì bị mất. Bài hát này lần cuối được ghi lại vào lúc: %s

en: All unsaved changes since %s will be lost. This song was created on: %s
vi: Mọi thay đổi chưa ghi lại kể từ %s đều thì bị mất. Bài hát này được tạo lúc: %s

en: Really quit?
vi: Thực sự thoát?

en: New song?
vi: Bài hát mới?

en: Open a song
vi: Mở một bài hát

en: Can't save song '%s'.
vi: Không thể lưu bài hát “%s”.

en: Can't save song
vi: Không thể lưu bài hát

en: Save a song
vi: Lưu bài hát

en: Format
vi: Định dạng

en: File already exists
vi: Tập tin đã có

en: Choose 'Okay' to overwrite or 'Cancel' to abort saving the song.
vi: Chọn “OK” để ghi đè hoặc “Thôi” để hủy bỏ việc lưu bài hát này.

en: An error occurred while writing the file '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin “%s”: %s

note: create and set window icon if((window_icon=bt_ui_resources_get_icon_pixbuf_by_machine(self->priv->machine))) { gtk_window_set_icon(GTK_WINDOW(self),window_icon); g_object_unref(window_icon); } set dialog title
en: Missing GStreamer elements
vi: Thiếu phần tử GStreamer

en: The elements listed below are missing from your installation, but are required.
vi: Theo đây có một số phần tử còn thiếu trong bản cài đặt này, mà cần thiết.

en: The elements listed below are missing from your installation, but are recommended for full functionality.
vi: Theo đây có một số phần tử còn thiếu trong bản cài đặt này, mà khuyến khích để chức năng đầy đủ.

en: don't warn again
vi: đừng cảnh báo lần nữa

note: create and set window icon if((window_icon=bt_ui_resources_get_icon_pixbuf_by_machine(self->priv->machine))) { gtk_window_set_icon(GTK_WINDOW(self),window_icon); g_object_unref(window_icon); } set dialog title
en: Missing elements in song
vi: Thiếu phần tử trong bài hát

en: The machines listed below are missing or failed to load.
vi: Theo đây có một số máy còn thiếu hay không nạp được.

en: The waves listed below are missing or failed to load.
vi: Theo đây có một số sóng còn thiếu hay không nạp được.

note: GtkComboBox : pattern length
en: length
vi: độ dài

note: GtkSpinButton : number of voices
en: voices
vi: giọng

en: Recording to: %s
vi: Đang thu vào: %s

en: File already exists!
    It will be overwritten if you continue.
vi: Tập tin đã có rồi!
    Sẽ ghi đè nếu bạn tiếp tục.

en: song rendering
vi: diễn tấu bài hát

note: add dialog commision widgets (okay, cancel)
en: OK
vi: Đồng ý

en: Folder
vi: Thư mục

en: Select a folder
vi: Chọn thư mục

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Mode
vi: Chế độ

note: gtk_widget_set_size_request(GTK_WIDGET(self),800,600);
en: buzztrax settings
vi: Cài đặt buzztrax

en: Audio Devices
vi: Thiết bị âm thanh

en: Directories
vi: Thư mục

en: Interaction Controller
vi: Điều khiển sự tương tác

en: Playback Controller
vi: Điều khiển sự phát lại

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: User Interface
vi: Giao diện người dùng

en: Auto
vi: Tự động

en: Audio Device
vi: Thiết bị âm thanh

en: Sink
vi: Ổ chìm

en: system default: %s (%s)
vi: mặc định của hệ thống: %s (%s)

en: system default: -
vi: mặc định hệ thống: -

en: Audio device
vi: Thiết bị âm thanh

en: Sampling rate
vi: Tần số lấy mẫu

en: Channels
vi: Kênh

en: mono
vi: đơn

en: stereo
vi: lập thể

en: Latency
vi: Thời gian trễ

en: Songs
vi: Bài hát

en: Recordings
vi: Bản thu

en: Waveforms
vi: Dạng sóng

en: Plug a USB input device or midi controller
vi: Cắm thiết bị đầu vào USB hoặc bộ điều khiển midi

en: Use the device's controls to train them.
vi: Dùng các điều khiển của thiết bị để tập dược thử.

en: Device
vi: Thiết bị

en: In use
vi: Đang dùng

en: Controller
vi: Bộ điều khiển

en: This package has been built without GUdev and Alsa support and thus supports no interaction controllers.
vi: Gói này được xây dựng mà không có sự hỗ trợ thư viện GUdev và Alsa do đó không hỗ trợ các điều khiển tương tác.

en: Master
vi: Chủ

en: Slave
vi: Tớ

note: local network port number for socket communication
en: Port number
vi: Số thứ tự cổng

en: Requires Coherence UPnP framework which can be found at: https://coherence.beebits.net.
vi: Cần bộ khung chương trình Coherence UPnP cái mà bạn có thể tìm ở: https://coherence.beebits.net.

en: Jack transport requires that the jackaudiosink is active. Your current audiosink is '%s'.
vi: Chuyên chở jack cắm cần jackaudiosink được kích hoạt. audiosink của bạn hiện đang “%s”.

en: none
vi: không

en: Play
vi: Phát

en: Stop
vi: Dừng

en: Rewind
vi: Tua lại

en: Forward
vi: Tua qua

en: Dark theme variant
vi: Biến thể chủ đề tối

en: Compact theme variant
vi: Biến thể chủ đề gọn

en: %s analysis
vi: Phân tích %s

note: scale: linear and logarithmic
en: frequency mapping
vi: Ánh xạ tần số

note: precission
en: spectrum precision
vi: độ chính xác âm phổ

en: single
vi: đơn

en: double
vi: đôi

en: triple
vi: ba

en: New machines are added in machine view from the context menu.
vi: Các máy mới đã được thêm vào trong trình diễn máy từ trình đơn ngữ cảnh.

en: Connect machines by holding the shift key and dragging a connection for the source to the target machine.
vi: Kết nối đến các máy bằng cách giữ phím shift và kéo thả một kết nối từ nguồn tới máy đích.

en: Songs can be recorded as single waves per track to give it to remixers.
vi: Các bài hát có thể được ghi lại như một sóng đơn trên mỗi rãnh để chúng được trộn.

en: Fill the details on the info page. When recording songs, the metadata is added to the recording as tags.
vi: Điền các thông tin chi tiết trên trang thông tin. Khi ghi các bài hát, dữ liệu metadata được thêm vào bản ghi như là những thẻ.

en: Use jackaudio sink in audio device settings to get lower latencies for live machine control.
vi: Sử dụng jack cắm âm thanh cắm vào thiết bị âm thanh để có thể giảm thời gian trễ khi điều khiển máy.

en: You can use input devices such as joysticks, beside midi devices to live control machine parameters.
vi: Bạn có thể sử dụng thiết bị đầu vào như là cần điều khiển, bên cạnh thiết bị midi để điều khiển các tham số của máy.

en: You can use a upnp media client (e.g. media streamer on nokia tablets) to remote control buzztrax.
vi: Bạn có thể sử dụng máy khác đa phương tiện upnp (v.d từ dòng dữ liệu đa phương tiện hay máy tính bảng nokia) để điều khiển buzztrax từ xa.

en: To enter notes, imagine your pc keyboard as a music keyboard in two rows. Bottom left y/z key becomes a 'c', s a 'c#', x a 'd' and so on.
vi: Để nhập ghi chú, hãy tưởng tượng bàn phím máy tính của bạn như là bàn phím của đàn với hai dòng. Phím trái cuối trở thành a “c”, s a “c#”, x a “d” và cứ như thế

en: You can get more help from the community on irc://irc.freenode.net/#buzztrax.
vi: Bạn có thể có thêm trợ giúp từ cộng đồng bằng cách chát trên irc://irc.freenode.net/#buzztrax.

en: Pattern layouts are individual for each machine. Look at the statusbar at the bottom for information about the cursor-column.
vi: Bố cục mẫu là riêng biệt cho từng máy. Hãy nhìn vào thanh trạng thái ở đáy để có thêm chi tiết về cột-con-trỏ.

en: Click the speaker icon in the pattern-view to hear notes as you enter them.
vi: Bấm chuột vào biểu tượng cái loa trên khung trình bày mẫu để nghe những ghi chú mà bạn đã nhập vào.

en: Each wire has volume and possible panorama/balance controls. These can also be adjusted in the machine-window of the machine that has the wire as an input.
vi: Mỗi dây có các điều khiển âm lượng và có lẽ cả panorama/balance. Cái này cũng còn có thể được chỉnh sửa trong cửa-sổ-máy của máy mà dây của nó được dùng làm đường nhập dữ liệu vào.

en: The wire volume control pops up upon a click on the arrow box on the wire.
vi: Dây điều khiển âm lượng được nổi lên khi bấm chuột trên hộp mũi tên trên dây.

en: The wire panorama/balance control pops up upon a shift+click on the arrow box on the wire if available.
vi: Dây điều khiển panorama/balance nổi lên ở hộp mũi tên khi giữ shift và bấm chuột trên dây nếu có.

en: Install extra machines from http://github.com/Buzztrax/buzzmachines.
vi: Cài đặt các máy mở rộng từ http://github.com/Buzztrax/buzzmachines.

en: Machines can also be renamed in the headers of the sequence view.
vi: Các máy cũng đồng thời được đổi tên trong phần đầu của bộ trình bày nối tiếp nhau.

en: Press the ',' (comma) key in the pattern editor to insert the current value for this parameter.
vi: Nhấn phím “,” (dấu phẩy) trong trình biên soạn mẫu để chèn giá trị hiện hành cho tham số này.

en: Show tips on startup
vi: Hiện mẹo nhỏ lúc mới mở chương trình

note: add "refresh" button to action area
en: Refresh
vi: Làm tươi lại

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối
