cairo-dock-core - en to vi translation catalogue (65 entries)

en: Behaviour
vi: Ứng xử

en: Appearance
vi: Diện mạo

en: Desktop
vi: Màn hình làm việc

en: Accessories
vi: Tiện ích bổ trợ

en: System
vi: Hệ thống

en: All
vi: Tất cả

en: Set the position of the main dock.
vi: Định vị trí thanh neo chính.

en: Position
vi: Vị trí

en: Do you like your dock to be always visible,
     or on the contrary unobtrusive?
    Configure the way you access your docks and sub-docks!
vi: Bạn có muốn thanh neo của bạn luôn được hiển thị,
     hoặc ngược lại muốn nó kín đáo hơn ?
    Hãy cấu hình cách bạn truy cập vào thanh neo và thanh neo phụ !

en: Visibility
vi: Khả kiến

en: Display and interact with currently open windows.
vi: Hiển thị và tương tác với các cửa sổ hiện đang mở.

en: Taskbar
vi: Thanh tác vụ

en: All of the parameters you will never want to tweak.
vi: Tất cả các thông số bạn sẽ chẳng bao giờ muốn thay đổi.

en: Background
vi: Ảnh nền

en: Views
vi: Góc nhìn

en: Configure text bubble appearance.
vi: Cấu hình hình dạng của bong bóng hộp thoại.

en: Applets can be displayed on your desktop as widgets.
vi: Các tiểu dụng có thể được đặt lên màn hình làm việc như các ô điều khiển.

en: Desklets
vi: Bàn bé

en: All about icons:
     size, reflection, icon theme,...
vi: Những thứ liên quan đến biểu tượng:
     kích thước, ảnh phản chiếu, chủ đề biểu tượng, ...

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Indicators
vi: Bộ chỉ thị

en: Define icon caption and quick-info style.
vi: Xác định phong cách nhãn biểu tượng và thông tin nhanh.

en: Captions
vi: Nhãn

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: All words
vi: Tất cả các từ

en: Highlighted words
vi: Tô sáng từ

en: Hide others
vi: Ẩn các loại khác

en: Search in description
vi: Tìm trong mô tả

en: Categories
vi: Phân loại

en: Enable this module
vi: Kích hoạt mô-đun này

en: Cairo-Dock configuration
vi: Cấu hình Cairo-Dock

en: Simple Mode
vi: Chế độ Đơn giản

en: Advanced Mode
vi: Chế độ Nâng cao

en: Development site
vi: Trang phát triển

en: Find the latest version of Cairo-Dock here !
vi: Dùng thử phiên bản mới nhất của Cairo-Dock tại đây !.

en: Development
vi: Nhà phát triển

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Artwork
vi: Nghệ thuật

en: Quit Cairo-Dock?
vi: Thoát Cairo-Dock ?

en: You're about to remove this icon (%s) from the dock. Are you sure?
vi: Bạn sắp bỏ biểu tượng này (%s) ra khỏi thanh neo. Bạn có chắc chắn ?

en: Applet's handbook
vi: Sổ tay tiểu dụng

en: You must try the theme before you can rate it.
vi: Bạn phải dùng thử chủ đề trước khi bạn có thể đánh giá nó.

en: Theme
vi: chủ đề

en: Rating
vi: đánh giá

en: Sobriety
vi: tính nhã

en: Use OpenGL in Cairo-Dock
vi: Sử dụng OpenGL trong Cairo-Dock ?

en: OpenGL allows you to use the hardware acceleration, reducing the CPU load to the minimum.
    It also allows some pretty visual effects similar to Compiz.
    However, some cards and/or their drivers don't fully support it, which may prevent the dock from running correctly.
    Do you want to activate OpenGL ?
     (To not show this dialog, launch the dock from the Application menu,
      or with the -o option to force OpenGL and -c to force cairo.)
vi: OpenGL cho phép bạn tận dụng khả năng tăng tốc phần cứng, giảm thiểu tải CPU đến mức tối đa.
    Nó cũng cho phép sử dụng một số hiệu ứng đẹp tương tự như Compiz.
    Tuy nhiên, một số cạc và/hoặc trình điều khiển của chúng không hoàn toàn hỗ trợ nó, khiến thanh neo không hoạt động đúng.
    Bạn có muốn kích hoạt OpenGL ?
     (Để hiển thị hộp thoại này, chạy thanh neo từ trình đơn Ứng dụng,
      hoặc sử dụng tùy chọn -o để bắt buộc chạy OpenGL và -c để bắt buộc chạy cairo.)

en: < Maintenance mode >
vi: < Chế độ bảo trì >

en: The theme could not be found; the default theme will be used instead.
     You can change this by opening the configuration of this module. Do you want to do it now?
vi: không tìm thấy chủ đề; chủ đề mặc định sẽ được sử dụng.
     Bạn có thể thay đổi bằng cách mở cấu hình cho mô-đun này; bạn có muốn thực hiện nó ngay bây giờ ?

en: The gauge theme could not be found; a default gauge will be used instead.
    You can change this by opening the configuration of this module. Do you want to do it now?
vi: không tìm thấy chủ đề chuẩn; chuẩn mặc định sẽ được sử dụng.
     Bạn có thể thay đổi bằng cách mở cấu hình cho mô-đun này; bạn có muốn thực hiện nó ngay bây giờ ?

en: _custom decoration_
vi: _trang trí tùy chỉnh_

en: Local
vi: Cục bộ

en: User
vi: Người dùng

en: Net
vi: Mạng

en: New
vi: Mới

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: _Custom Icons_
vi: _Biểu tượng Tự chọn_

en: The '%s' module was not found.
    Be sure to install it with the same version as the dock to enjoy these features.
vi: Không tìm thấy mô-đun '%s'.
    Hãy đảm bảo bạn đã cài nó cùng phiên bản với thanh neo để tận hưởng các tính năng này.

en: link
vi: liên kết

en: Grab
vi: bắt

en: Problems? Suggestions? Just want to talk to us? Come on over!
vi: Có vấn đề ? Có đề xuất ? Muốn nói chuyện với chúng tôi ? Xin mời bạn !

en: Community site
vi: Trang cộng đồng

en: TaskBar
vi: Thanh tác vụ

en: Dialogs
vi: Hộp thoại

en: Labels
vi: Nhãn
