caja 1.25.3 - en to th translation catalogue (1370 entries)

en: _Patterns
th: _ลวดลาย

en: Drag a pattern tile to an object to change it
th: ลากลวดลายไปที่วัตถุแล้ววัตถุจะมีลวดลายตามนั้น

en: Blue Ridge
th: แถบน้ำเงิน

en: Blue Rough
th: ฟ้าขรุขระ

en: Blue Type
th: ตัวพิมพ์น้ำเงิน

en: Brushed Metal
th: โลหะขูด

en: Burlap
th: ผ้าป่าน

en: Camouflage
th: ลายพราง

en: Chalk
th: ชอล์ค

en: Cork
th: ไม้ก๊อก

en: Countertop
th: ขีดเขียน

en: Dark GNOME
th: GNOME แบบมืด

en: Dots
th: จุด

en: Fibers
th: เส้นใย

en: Fleur De Lis
th: ช่อพลับพลึง

en: Floral
th: ดอกไม้

en: Fossil
th: ฟอสซิล

en: Green Weave
th: ลายถักเขียว

en: Ice
th: น้ำแข็ง

en: Manila Paper
th: กระดาษมะนิลา

en: Moss Ridge
th: แถบหญ้ามอส

en: Numbers
th: ตัวเลข

en: Ocean Strips
th: แถบคลื่น

en: Purple Marble
th: หินอ่อนม่วง

en: Ridged Paper
th: กระดาษวาดเขียน

en: Rough Paper
th: กระดาษขรุขระ

en: Sky Ridge
th: แถบฟ้า

en: Snow Ridge
th: แถบหิมะ

en: Stucco
th: ปูนฉาบ

en: Terracotta
th: ดินเผา

en: Wavy White
th: คลื่นขาว

en: C_olors
th: _สี

en: Drag a color to an object to change it to that color
th: ลากสีไปที่วัตถุแล้ววัตถุจะกลายเป็นสีนั้นๆ

en: Mango
th: มะม่วง

en: Orange
th: ส้ม

en: Tangerine
th: ส้มจีน

en: Grapefruit
th: น้อยหน่า

en: Ruby
th: ทับทิม

en: Pale Blue
th: ฟ้าอ่อน

en: Sky
th: ฟ้า

en: Danube
th: น้ำเงินทึมนวล

en: Indigo
th: คราม

en: Violet
th: ม่วง

en: Sea Foam
th: ฟองคลื่นทะเล

en: Leaf
th: เขียวตองอ่อน

en: Deep Teal
th: เขียวนกเป็ดน้ำเข้ม

en: Dark Cork
th: ไม้ก๊อกคล้ำ

en: Mud
th: โคลน

en: Fire Engine
th: รถดับเพลิง

en: Envy
th: ใบตอง

en: Azul
th: น้ำเงินแจ๊ด

en: Lemon
th: เลมอน

en: Bubble Gum
th: ม่วงแดง

en: White
th: ขาว

en: Apparition
th: ขี้เถ้า

en: Silver
th: เงิน

en: Concrete
th: คอนกรีต

en: Shale
th: หินเชล

en: Granite
th: แกรนิต

en: Eclipse
th: อุปราคา

en: Charcoal
th: ถ่าน

en: Onyx
th: หินโมรา

en: Black
th: ดำ

en: _Emblems
th: ต_รา

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
th: ลากตราไปติดที่แฟ้มหรือโฟลเดอร์ได้

en: Erase
th: ลบ

en: File manager for the MATE desktop environment
th: เครื่องมือจัดการแฟ้มสำหรับสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อป MATE

en: Caja is the official file manager for the MATE desktop. It allows for browsing directories, as well as previewing files and launching applications associated with them. It is also responsible for handling the icons on the MATE desktop. It works on local and remote file systems.
th: Caja เป็นเครื่องมือจัดการแฟ้มอย่างเป็นทางการสำหรับเดสก์ท็อป MATE ซึ่งมีความสามารถในการเรียกดูไดเรกทอรีต่างๆ รวมถึงดูตัวอย่างแฟ้มต่างๆ และเปิดแอพพลิเคชันที่สัมพันธ์กับแฟ้มเหล่านั้นได้ นอกจากนี้ยังมีหน้าที่จัดการไอคอนต่างๆ บนเดสก์ท็อป MATE และสามารถใช้ได้กับระบบแฟ้มแบบเฉพาะที่และระยะไกล

en: Caja is extensible through a plugin system, similar to that of GNOME Nautilus, of which Caja is a fork.
th: Caja สามารถขยายความสามารถได้ผ่านระบบปลั๊กอิน ซึ่งคล้ายกับ GNOME Nautilus ที่ Caja นำมาต่อยอด

en: Autorun Prompt
th: คำถาม Autorun

en: File Browser
th: โปรแกรมเรียกดูแฟ้ม

en: Browse the file system with the file manager
th: ท่องดูระบบแฟ้มด้วยโปรแกรมจัดการแฟ้ม

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: files;browser;manager;MATE;
th: แฟ้ม;ไฟล์;โปรแกรมเรียกดู;โปรแกรมจัดการ;files;browser;manager;MATE;

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
th: ท่องดูดิสก์และโฟลเดอร์ทั้งหมดในเครื่องและในเครือข่ายที่เข้าถึงได้จากคอมพิวเตอร์นี้

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: browse;disks;folders;local;remote;computer;MATE;
th: เรียกดู;ท่องดู;ดิสก์;โฟลเดอร์;ในเครื่อง;ในเครือข่าย;คอมพิวเตอร์;เฉพาะที่;ระยะไกล;browse;disks;folders;local;remote;computer;MATE;

en: File Manager
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: File Management
th: การจัดการแฟ้ม

en: Change the behaviour and appearance of file manager windows
th: เปลี่ยนพฤติกรรมและรูปโฉมของหน้าต่างโปรแกรมจัดการแฟ้ม

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: file;manager;change;properties;behaviour;appearance;windows;MATE;
th: แฟ้ม;ไฟล์;โปรแกรมจัดการ;เปลี่ยน;คุณสมบัติ;พฤติกรรม;รูปโฉม;หน้าต่าง;file;manager;change;properties;behaviour;appearance;windows;MATE;

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Home Folder
th: โฟลเดอร์หลัก

en: Open your personal folder
th: เปิดโฟลเดอร์ส่วนตัวของคุณ

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: home;personal;folder;open;MATE;
th: หลัก;ส่วนตัว;โฟลเดอร์;เปิด;home;personal;folder;open;MATE;

en: Saved search
th: บันทึกการค้นหา

en: Network
th: เครือข่าย

en: Browse bookmarked and local network locations
th: ท่องดูตำแหน่งเครือข่ายที่คั่นหน้าไว้ และตำแหน่งต่างๆ ในเครือข่ายเฉพาะที่

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: bookmarks;browse;local;network;locations;MATE;
th: ที่คั่นหน้า;เรียกดู;ท่องดู;เฉพาะที่;เครือข่าย;ตำแหน่ง;bookmarks;browse;local;network;locations;MATE;

en: Text
th: ข้อความ

en: The text of the label.
th: ข้อความบนป้ายข้อความ

en: Justification
th: การจัดเรียงข้อความ

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
th: การจัดข้อความชิดขอบข้างในแถบข้อความ ซึ่งจะไม่เกี่ยวกับการเรียงตำแหน่งแถบข้อความ (ซึ่งปรับโดย GtkMisc::xalign)

en: Line wrap
th: ตัดบรรทัด

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
th: ข้อความที่ยาวจะถูกตัดขึ้นบรรทัดใหม่

en: Cursor Position
th: ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: The current position of the insertion cursor in chars.
th: ตำแหน่งปัจจุบันของเคอร์เซอร์ วัดเป็นตัวอักษร

en: Selection Bound
th: ขอบเขตส่วนเลือก

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
th: ตำแหน่งปลายด้านตรงข้ามกับเคอร์เซอร์ของส่วนที่เลือก วัดเป็นตัวอักษร

en: Cu_t
th: _ตัด

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Paste
th: _แปะ

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Show more _details
th: แสดง_รายละเอียดเพิ่มเติม

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Open
th: _เปิด

en: _Revert
th: คืน_กลับ

en: You can stop this operation by clicking cancel.
th: ถ้าต้องการเลิกปฏิบัติการนี้โปรดคลิกปุ่ม ยกเลิก

en:  (invalid Unicode)
th:  (รหัสยูนิโค้ดไม่ถูกต้อง)

en: No applications found
th: ไม่พบโปรแกรมใด

en: Ask what to do
th: ถามว่าจะทำอะไร

en: Do Nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Open %s
th: เปิด %s

en: Open with other Application...
th: เปิดด้วยโปรแกรมอื่น...

en: You have just inserted an Audio CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีเพลง

en: You have just inserted an Audio DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีเพลง

en: You have just inserted a Video DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีหนัง

en: You have just inserted a Video CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีหนัง

en: You have just inserted a Super Video CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซูเปอร์วิดีโอซีดี

en: You have just inserted a blank CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีเปล่า

en: You have just inserted a blank DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีเปล่า

en: You have just inserted a blank Blu-Ray disc.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นบลูเรย์เปล่า

en: You have just inserted a blank HD DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่น HD DVD เปล่า

en: You have just inserted a Photo CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีภาพถ่าย

en: You have just inserted a Picture CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีรูปภาพ

en: You have just inserted a medium with digital photos.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อที่มีภาพถ่ายดิจิทัล

en: You have just inserted a digital audio player.
th: คุณเพิ่งใส่เครื่องเล่นเพลงดิจิทัล

en: You have just inserted a medium with software intended to be automatically started.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อที่มีซอฟต์แวร์ที่ต้องการเริ่มทำงานอัตโนมัติ

en: You have just inserted a medium.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อเข้ามา

en: Choose what application to launch.
th: เลือกโปรแกรมที่จะเรียกใช้

en: Select how to open "%s" and whether to perform this action in the future for other media of type "%s".
th: เลือกวิธีการเปิด "%s" และกำหนดว่าจะทำอย่างเดียวกันนี้กับสื่อชนิด "%s" อื่นๆ ในอนาคตด้วยหรือไม่

en: _Always perform this action
th: กระทำสิ่งนี้เ_สมอ

en: _Eject
th: _ดันแผ่นออก

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: Cut the selected text to the clipboard
th: ตัดข้อความที่เลือกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: Copy the selected text to the clipboard
th: คัดลอกข้อความที่เลือกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: Paste the text stored on the clipboard
th: แปะข้อความจากคลิปบอร์ด

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select all the text in a text field
th: เลือกข้อความทั้งหมด

en: Move _Up
th: เลื่อน_ขึ้น

en: Move Dow_n
th: เลื่อน_ลง

en: Use De_fault
th: ใช้ค่า_ปริยาย

en: Name
th: ชื่อ

en: The name and icon of the file.
th: ชื่อและไอคอนของแฟ้ม

en: Size
th: ขนาด

en: The size of the file.
th: ขนาดของแฟ้ม

en: Size on Disk
th: ขนาดบนดิสก์

en: The size of the file on disk.
th: ขนาดของแฟ้มบนดิสก์

en: Type
th: ชนิด

en: The type of the file.
th: ชนิดของแฟ้ม

en: Date Modified
th: วันที่แก้ไข

en: The date the file was modified.
th: วันที่แก้ไขแฟ้ม

en: Date Created
th: วันที่สร้าง

en: The date the file was created.
th: วันที่สร้างแฟ้ม

en: Date Accessed
th: วันที่เข้าถึง

en: The date the file was accessed.
th: วันที่เข้าถึงแฟ้ม

en: Owner
th: เจ้าของ

en: The owner of the file.
th: เจ้าของแฟ้ม

en: Group
th: กลุ่ม

en: The group of the file.
th: กลุ่มของแฟ้ม

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: The permissions of the file.
th: สิทธิ์การใช้แฟ้ม

en: Octal Permissions
th: สิทธิ์ในรูปเลขฐานแปด

en: The permissions of the file, in octal notation.
th: สิทธิ์การใช้แฟ้ม ในรูปเลขฐานแปด

en: The mime type of the file.
th: ชนิด MIME ของแฟ้ม

en: SELinux Context
th: Context ของ SELinux

en: The SELinux security context of the file.
th: security context สำหรับ SELinux ของแฟ้ม

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: The location of the file.
th: ตำแหน่งแฟ้ม

en: Extension
th: ส่วนขยาย

en: Trashed On
th: ทิ้งลงถังขยะเมื่อ

en: Date when file was moved to the Trash
th: วันที่ที่แฟ้มถูกย้ายมาลงถังขยะ

en: Original Location
th: ตำแหน่งเดิม

en: Original location of file before moved to the Trash
th: ตำแหน่งเดิมของแฟ้มก่อนที่จะถูกย้ายมาลงถังขยะ

en: Reset
th: ตั้งค่าใหม่

en: on the desktop
th: บนพื้นโต๊ะ

note: Translators: If it's hard to compose a good home * icon name from the user name, you can use a string without * an "%s" here, in which case the home icon name will not * include the user's name, which should be fine. To avoid a * warning, put "%.0s" somewhere in the string, which will * match the us
en: %s's Home
th: บ้านของ %s

en: Network Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: Trash
th: ถังขยะ

en: _Move Here
th: _ย้ายมาที่นี่

en: _Copy Here
th: _คัดลอกมาที่นี่

en: _Link Here
th: เ_ชื่อมโยงมาที่นี่

en: Set as _Background
th: _ตั้งเป็นพื้นหลัง

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Set as background for _all folders
th: ตั้งเป็นพื้นหลังสำหรับทุ_กโฟลเดอร์

en: Set as background for _this folder
th: ตั้งเป็นพื้นหลังสำหรับโ_ฟลเดอร์นี้

en: The emblem cannot be installed.
th: ติดตั้งตราไม่สำเร็จ

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
th: คุณต้องตั้งคำหลักสำหรับตรา

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
th: คำหลักใช้ได้แค่ตัวอักษร ช่องว่าง และตัวเลข

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
th: มีชื่อ "%s" อยู่แล้ว กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: Please choose a different emblem name.
th: กรุณาตั้งชื่อตราเป็นชื่ออื่น

en: Sorry, unable to save custom emblem.
th: บันทึกตราที่กำหนดไม่สำเร็จ

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
th: บันทึกชื่อตราที่กำหนดไม่สำเร็จ

en: This file cannot be mounted
th: ไม่สามารถเมานท์แฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be unmounted
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์แฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be ejected
th: ไม่สามารถดันแฟ้มนี้ออกได้

en: This file cannot be started
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานแฟ้มนี้ได้

en: This file cannot be stopped
th: ไม่สามารถหยุดแฟ้มนี้ได้

en: Slashes are not allowed in filenames
th: ห้ามใช้ขีดทับในชื่อแฟ้ม

en: File not found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Toplevel files cannot be renamed
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้มระดับบนสุดได้

en: Unable to rename desktop icon
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อไอคอนพื้นโต๊ะ

en: Unable to rename desktop file
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้มเดสก์ท็อป

en: today at 00:00:00 PM
th: วันนี้ เวลา 00:00:00 น.

en: today at %-I:%M:%S %p
th: วันนี้ เวลา %H:%M:%S น.

en: today at 00:00 PM
th: วันนี้ เวลา 00:00 น.

en: today at %-I:%M %p
th: วันนี้ที่ %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
th: วันนี้, 00:00 น.

en: today, %-I:%M %p
th: วันนี้, %H:%M น.

en: today
th: วันนี้

en: yesterday at 00:00:00 PM
th: เมื่อวาน เวลา 00:00:00 น.

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
th: เมื่อวาน เวลา %H:%M:%S น.

en: yesterday at 00:00 PM
th: เมื่อวาน เวลา 00:00 น.

en: yesterday at %-I:%M %p
th: เมื่อวานที่ %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
th: เมื่อวาน, 00:00 น.

en: yesterday, %-I:%M %p
th: เมื่อวาน, %H:%M น.

en: yesterday
th: เมื่อวาน

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
th: พุธที่ 00 กุมภาพันธ์ 2542 เวลา 01:23:45 น.

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %A %-d %B %Ey, %H:%M:%S น.

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
th: อา. 13 มิ.ย. 2542, 22:48:32

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %a, %-d %b %Ey, %H:%M:%S

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
th: อา. 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
th: %a %-d %b %Ey, %H:%M

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
th: 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
th: %-d %b %Ey, %H:%M

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
th: 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: %b %-d %Y, %-I:%M %p
th: %-d %b %Ey, %H:%M

en: 00/00/00, 00:00 PM
th: 00/00/0000, 00:00

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
th: %-d/%m/%Ey, %H:%M

en: 00/00/00
th: 00/00/0000

en: %m/%d/%y
th: %d/%m/%Ey

en: Not allowed to set permissions
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดการอนุญาตสิทธิ์

en: Not allowed to set owner
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดเจ้าของ

en: Specified owner '%s' doesn't exist
th: ไม่มีผู้ใช้ '%s' ที่ระบุ

en: Not allowed to set group
th: ไม่มีสิทธิ์กำหนดกลุ่มเจ้าของ

en: Specified group '%s' doesn't exist
th: ไม่มีกลุ่ม '%s' ที่ระบุ

en: %s (%s bytes)
th: %s (%s ไบต์)

en: ? items
th: ? รายการ

en: ? bytes
th: ? ไบต์

en: unknown type
th: ไม่ทราบชนิด

en: unknown MIME type
th: ชนิด MIME ที่ไม่รู้จัก

en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: program
th: โปรแกรม

en: link
th: จุดเชื่อมโยง

en: Link to %s
th: เชื่อมโยงไปยัง %s

en: link (broken)
th: จุดเชื่อม (ขาด)

en: Merge folder "%s"?
th: ต้องการผสานโฟลเดอร์ "%s" หรือไม่?

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
th: เมื่อผสานจะมีการถามเพื่อยืนยันก่อนที่จะแทนที่แฟ้มทั้งหมดในโฟลเดอร์ที่ขัดแย้งกับแฟ้มที่จะคัดลอก

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลเดิมที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: A newer folder with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลใหม่ที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Another folder with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลอื่นที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Replacing it will remove all files in the folder.
th: การแทนที่จะทำการย้ายไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในแฟ้มข้อมูล

en: Replace folder "%s"?
th: ต้องการเขียนทับโฟลเดอร์ "%s" หรือไม่?

en: A folder with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Replace file "%s"?
th: ต้องการเขียนทับแฟ้ม "%s" หรือไม่?

en: Replacing it will overwrite its content.
th: การแทนที่จะทำการเขียนทับเนื้อหาทั้งหมดของมัน

en: An older file with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลเดิมที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: A newer file with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลใหม่ที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Another file with the same name already exists in "%s".
th: แฟ้มข้อมูลอื่นที่มีชื่อเหมือนกันได้ถูกแทนที่ด้วย "%s" แล้ว

en: Original folder
th: โฟลเดอร์เดิม

en: Items:
th: รายการ:

en: Original file
th: แฟ้มเดิม

en: Size:
th: ขนาด:

en: Type:
th: ชนิด:

en: Last modified:
th: แก้ไขล่าสุด:

en: Merge with
th: ผสานด้วย

en: Replace with
th: เขียนทับด้วย

en: Merge
th: ผสาน

en: Select a new name for the _destination
th: ตั้งชื่อใหม่ให้กับแฟ้มปลายทาง

en: Differences...
th: ความแตกต่าง...

en: Apply this action to all files and folders
th: นำการกระทำนี้ไปใช้กับแฟ้มและโฟลเดอร์ทั้งหมด

en: _Skip
th: _ข้าม

en: Re_name
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: Replace
th: แทนที่

en: Merge Folder
th: ผสานโฟลเดอร์

en: File and Folder conflict
th: แฟ้มและโฟลเดอร์ขัดแย้งกัน

en: File conflict
th: แฟ้มขัดแย้งกัน

en: S_kip All
th: ข้า_มทั้งหมด

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: _Delete
th: _ลบ

en: Delete _All
th: ลบทั้ง_หมด

en: Replace _All
th: แทนที่ทั้งห_มด

en: Merge _All
th: ผสานทั้ง_หมด

en: Copy _Anyway
th: ยืนยัน_คัดลอก

en: Another link to %s
th: จุดเชื่อมโยงอีกอันไปยัง %s

note: Translators: Feel free to leave out the "st" suffix * if there's no way to do that nicely for a * particular language.
en: %'dst link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'dnd link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'drd link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

en: %'dth link to %s
th: จุดเชื่อมโยงที่ %'d ไปยัง %s

note: Translators: appended to x11th file copy Translators: appended to x12th file copy Translators: appended to x13th file copy Translators: appended to xxth file copy
en: %s (%'dth copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

note: Translators: if in your language there's no difference between 1st, 2nd, 3rd and nth * plurals, you can leave the st, nd, rd suffixes out and just make all the translated * strings look like "%s (copy %'d)%s". Translators: appended to x1st file copy
en: %s (%'dst copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

note: Translators: appended to x2nd file copy
en: %s (%'dnd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

note: Translators: appended to x3rd file copy
en: %s (%'drd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %'d)%s

note: Translators: opening parentheses of the "th copy)" string
en:  (%'d
th:  (สำเนาที่ %'d

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะเท "%B" ทิ้งจากถังขยะอย่างถาวร?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
th: ถ้าคุณลบรายการที่เลือก ข้อมูลจะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: Empty all items from Trash?
th: คุณต้องการลบข้อมูลทั้งหมดจากถังขยะหรือไม่

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
th: ข้อมูลทั้งหมดในถังขยะได้ถูกลบอย่างถาวรแล้ว

en: Empty _Trash
th: เ_ทขยะ

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะลบ "%B" อย่างถาวร?

en: Are you sure you want to trash "%B"?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการทิ้ง "%B" ลงถังขยะ?

en: Items moved to the trash may be recovered until the trash is emptied.
th: รายการที่ถูกย้ายไปถังขยะแล้วจะยังสามารถกู้คืนได้จนกว่าจะเทขยะ

en: Move to _Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Deleting files
th: กำลังลบแฟ้ม

en: Error while deleting.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
th: ลบแฟ้มในโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์เห็นแฟ้มเหล่านี้

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับแฟ้มในโฟลเดอร์ "%B"

en: _Skip files
th: _ข้ามแฟ้ม

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
th: ลบโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านโฟลเดอร์นี้

en: There was an error reading the folder "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านโฟลเดอร์ "%B"

en: Could not remove the folder %B.
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ %B

en: There was an error deleting %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ %B

en: Moving files to trash
th: กำลังย้ายแฟ้มไปถังขยะ

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
th: ย้ายแฟ้มไปลงถังขยะไม่ได้ จะลบทิ้งถาวรเลยหรือไม่?

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
th: ย้ายแฟ้ม "%B" ไปลงถังขยะไม่ได้

en: Trashing Files
th: กำลังย้ายแฟ้มลงถังขยะ

en: Deleting Files
th: กำลังลบแฟ้ม

en: It is now safe to remove the drive
th: คุณสามารถเอาไดรฟ์ออกได้อย่างปลอดภัยแล้วในตอนนี้

en: Unable to eject %V
th: ไม่สามารถดันแผ่น %V ออกได้

en: Unable to unmount %V
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ %V

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
th: ต้องการเทขยะในถังขยะก่อนเลิกเมานท์หรือไม่?

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
th: เพื่อให้ได้เนื้อที่ว่างในโวลุมนี้เพิ่มเติม จะต้องเทขยะในถังขยะทิ้ง รายการต่างๆ ที่อยู่ในถังขยะทั้งหมดจะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: Do _not Empty Trash
th: ไ_ม่ต้องเทขยะ

en: Unable to mount %s
th: ไม่สามารถเมานท์ %s

en: Error while copying.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก

en: Error while moving.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย

en: Error while moving files to trash.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้มลงถังขยะ

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
th: จัดการแฟ้มในโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์มองเห็นแฟ้มเหล่านี้

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
th: จัดการโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านโฟลเดอร์นี้

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
th: จัดการแฟ้ม "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านแฟ้มนี้

en: There was an error getting information about "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับ "%B"

en: Error while copying to "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกไป "%B"

en: You do not have permissions to access the destination folder.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จะเข้าใช้โฟลเดอร์ปลายทาง

en: There was an error getting information about the destination.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านข้อมูลเกี่ยวกับตำแหน่งปลายทาง

en: The destination is not a folder.
th: ตำแหน่งปลายทางไม่ได้เป็นโฟลเดอร์

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
th: ตำแหน่งปลายทางมีที่ว่างไม่พอ กรุณาลบแฟ้มบางแฟ้มเพื่อให้มีที่ว่างก่อน

en: There is %S available, but %S is required.
th: มีที่ว่าง %S แต่ต้องการ %S

en: The destination is read-only.
th: ตำแหน่งปลายทางอ่านได้เท่านั้น (เขียนไม่ได้)

en: Moving "%B" to "%B"
th: กำลังย้าย "%B" ไปยัง "%B"

en: Copying "%B" to "%B"
th: กำลังคัดลอก "%B" ไปยัง "%B"

en: Duplicating "%B"
th: กำลังทำซ้ำ "%B"

note: Translators: %S will expand to a size like "2 bytes" or "3 MB", so something like "4 kb of 4 MB"
en: %S of %S
th: %S จาก %S

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์สร้างโฟลเดอร์นี้ในตำแหน่งปลายทาง

en: There was an error creating the folder "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างโฟลเดอร์ "%B"

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
th: คัดลอกแฟ้มในโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์เห็นแฟ้มเหล่านี้

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ "%B" ไม่ได้ เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านโฟลเดอร์นี้

en: Error while moving "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย "%B"

en: Could not remove the source folder.
th: ไม่สามารถลบโฟลเดอร์ต้นทาง

en: Error while copying "%B".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก "%B"

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มจากโฟลเดอร์ %F ที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: Could not remove the already existing file %F.
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม %F ที่มีอยู่ก่อนแล้ว

en: You cannot move a folder into itself.
th: ย้ายโฟลเดอร์ไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: You cannot copy a folder into itself.
th: คัดลอกโฟลเดอร์ไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: The destination folder is inside the source folder.
th: โฟลเดอร์ปลายทางอยู่ข้างในโฟลเดอร์ต้นทาง

en: You cannot move a file over itself.
th: ย้ายแฟ้มทับตัวเองไม่ได้

en: You cannot copy a file over itself.
th: คัดลอกแฟ้มไปทับตัวเองไม่ได้

en: The source file would be overwritten by the destination.
th: แฟ้มต้นฉบับจะถูกแฟ้มปลายทางเขียนทับ

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
th: ไม่สามารถลบแฟ้มที่ชื่อชนกันที่มีอยู่ก่อนใน %F

en: There was an error copying the file into %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกแฟ้มเข้าไปยัง %F

en: Copying Files
th: กำลังคัดลอกแฟ้ม

en: Preparing to Move to "%B"
th: กำลังเตรียมย้ายไปยัง "%B"

en: There was an error moving the file into %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายแฟ้มเข้าไปยัง %F

en: Moving Files
th: กำลังย้ายแฟ้ม

en: Creating links in "%B"
th: กำลังสร้างจุดเชื่อมโยงใน "%B"

en: Error while creating link to %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมโยงไปยัง "%B"

en: Symbolic links only supported for local files
th: รองรับการสร้างจุดเชื่อมโยงเฉพาะสำหรับแฟ้มในเครื่องเท่านั้น

en: The target doesn't support symbolic links.
th: ตำแหน่งปลายทางไม่รองรับการสร้างจุดเชื่อมโยง

en: There was an error creating the symlink in %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมโยงใน %F

en: Setting permissions
th: กำลังตั้งการอนุญาตสิทธิ์

note: Translators: the initial name of a new folder
en: untitled folder
th: โฟลเดอร์ไม่มีชื่อ

note: Translators: the initial name of a new empty file
en: new file
th: แฟ้มใหม่

en: Error while creating directory %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรี %B

en: Error while creating file %B.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้ม %B

en: There was an error creating the directory in %F.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างไดเรกทอรีใน %F

en: Emptying Trash
th: กำลังเทขยะ

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
th: ไม่สามารถทำเครื่องหมายตัวเรียกโปรแกรมว่าน่าเชื่อถือได้

en: Could not determine original location of "%s"
th: ไม่สามารถระบุตำแหน่งเดิมของ "%s"

en: The item cannot be restored from trash
th: ไม่สามารถกู้รายการนี้คืนจากถังขยะได้

en: The selection rectangle
th: สี่เหลี่ยมเลือก

en: The Link "%s" is Broken.
th: จุดเชื่อมโยง "%s" ขาด

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
th: จุดเชื่อมโยง "%s" ขาด จะทิ้งจุดเชื่อมโยงนี้ลงถังขยะหรือไม่?

en: This link cannot be used, because it has no target.
th: จุดเชื่อมโยงนี้ใช้ไม่ได้ เพราะไม่ได้ชี้ไปที่ไหนเลย

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
th: จุดเชื่อมโยงนี้ใช้ไม่ได้ เพราะจุดหมาย ("%s") ไม่มีอยู่จริง

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
th: จะเรียกใช้ "%s" หรือแสดงข้อมูลในแฟ้ม?

en: "%s" is an executable text file.
th: "%s" เป็นแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: Run in _Terminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอร์มินัล

en: _Display
th: แ_สดง

en: _Run
th: เ_รียกใช้งาน

en: Are you sure you want to open all files?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะเปิดแฟ้มทุกแฟ้ม?

en: Could not display "%s".
th: ไม่สามารถแสดง "%s"

en: The file is of an unknown type
th: แฟ้มนี้มีชนิดที่ไม่รู้จัก

en: There is no application installed for %s files
th: ไม่มีโปรแกรมติดตั้งไว้สำหรับแฟ้มชนิด %s

en: _Select Application
th: เ_ลือกโปรแกรม

en: There was an internal error trying to search for applications:
th: เกิดข้อผิดพลาดภายในขณะพยายามค้นหาโปรแกรม:

en: Unable to search for application
th: ไม่สามารถค้นหาโปรแกรม

en: There is no application installed for %s files.
    Do you want to search for an application to open this file?
th: ไม่มีโปรแกรมติดตั้งไว้สำหรับแฟ้มชนิด %s
    คุณต้องการค้นหาโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มชนิดนี้หรือไม่?

en: Untrusted application launcher
th: ตัวเรียกโปรแกรมไม่น่าเชื่อถือ

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted. If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
th: ตัวเรียกโปรแกรม "%s" ยังไม่ผ่านการทำเครื่องหมายว่าน่าเชื่อถือ ถ้าคุณไม่ทราบแหล่งที่มาของแฟ้มนี้ ก็อาจไม่ปลอดภัยที่จะเรียกใช้

en: _Launch Anyway
th: ยืนยันที่จะเ_รียก

en: Mark as _Trusted
th: _ทำเครื่องหมายว่าน่าเชื่อถือ

en: Unable to mount location
th: ไม่สามารถเมานท์ตำแหน่งได้

en: Unable to start location
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานตำแหน่งได้

en: Opening "%s".
th: กำลังเปิด "%s"

en: Could not set application as the default: %s
th: ไม่สามารถกำหนดโปรแกรมเป็นค่าปริยาย: %s

en: Could not set as default application
th: ไม่สามารถกำหนดเป็นโปรแกรมปริยาย

en: Default
th: ปริยาย

en: Icon
th: ไอคอน

en: Could not remove application
th: ไม่สามารถลบโปรแกรม

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Remove
th: _ลบ

en: No applications selected
th: ไม่ได้เลือกโปรแกรมไว้

en: %s document
th: เอกสาร %s

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Select an application to open %s and other files of type "%s"
th: เลือกโปรแกรมที่จะใช้เปิด %s และแฟ้มชนิด "%s" อื่นๆ

en: Open all files of type "%s" with:
th: เปิดแฟ้มชนิด "%s" ทั้งหมดด้วย:

en: Could not run application
th: ไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรม

en: Could not find '%s'
th: ไม่พบ '%s'

en: Could not find application
th: หาโปรแกรมไม่พบ

en: Could not add application to the application database: %s
th: ไม่สามารถเพิ่มโปรแกรมเข้าในฐานข้อมูลโปรแกรม: %s

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Could not add application
th: ไม่สามารถเพิ่มโปรแกรม

en: Select an Application
th: เลือกโปรแกรม

en: Open With
th: เปิดด้วย

en: Select an application to view its description.
th: เลือกโปรแกรมแล้วจะแสดงรายละเอียด

en: _Use a custom command
th: ใ_ช้คำสั่งที่กำหนดเอง

en: _Browse...
th: เ_รียกดู...

note: Translators: first %s is a filename and second %s is a file extension
en: Open %s and other %s document with:
th: เปิด %s และเอกสาร %s อื่นๆ ด้วย:

note: Translators: the %s here is a file name Translators: %s is a filename
en: Open %s with:
th: เปิด %s ด้วย:

en: _Remember this application for %s documents
th: _จำโปรแกรมนี้ไว้ใช้สำหรับเอกสาร %s

en: Open all %s documents with:
th: เปิดเอกสาร %s ทั้งหมดด้วย:

note: Translators: First %s is a filename, second is a description * of the type, eg "plain text document"
en: Open %s and other "%s" files with:
th: เปิด %s และแฟ้ม "%s" อื่นๆ ด้วย:

note: Translators: %s is a file type description
en: _Remember this application for "%s" files
th: _จำโปรแกรมนี้ไว้ใช้สำหรับแฟ้ม "%s"

en: Open all "%s" files with:
th: เปิดแฟ้ม "%s" ทั้งหมดด้วย:

en: Add Application
th: เพิ่มโปรแกรม

en: Open Failed, would you like to choose another application?
th: เปิดไม่สำเร็จ ต้องการจะเลือกโปรแกรมอื่นหรือไม่?

en: "%s" cannot open "%s" because "%s" cannot access files at "%s" locations.
th: "%s" ไม่สามารถเปิด "%s" เพราะ "%s" ไม่สามารถอ่านแฟ้มที่ "%s"

en: Open Failed, would you like to choose another action?
th: เปิดไม่สำเร็จ ต้องการจะเลือกปฏิบัติการอื่นหรือไม่?

en: The default action cannot open "%s" because it cannot access files at "%s" locations.
th: ปฏิบัติการปริยายไม่สามารถเปิด "%s" ได้ เพราะไม่สามารถอ่านแฟ้มที่ตำแหน่ง "%s"

en: No other applications are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
th: ไม่มีแอพพลิเคชันอื่นใดที่สามารถใช้ดูแฟ้มนี้ได้ หากคุณคัดลอกแฟ้มนี้มาไว้บนคอมพิวเตอร์ คุณอาจจะสามารถเปิดแฟ้มนี้ได้

en: No other actions are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
th: ไม่มีการกระทำอื่นใดที่สามารถใช้ดูแฟ้มนี้ได้ หากคุณคัดลอกแฟ้มนี้มาไว้บนคอมพิวเตอร์ คุณอาจจะสามารถเปิดแฟ้มนี้ได้

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
th: คุณไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรมจากเครื่องอื่นได้

en: This is disabled due to security considerations.
th: ไม่อนุญาตให้ทำเช่นนี้เพื่อความปลอดภัย

en: There was an error launching the application.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้โปรแกรม

en: This drop target only supports local files.
th: จุดวางตำแหน่งนี้รับเฉพาะแฟ้มจากเครื่องเท่านั้น

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
th: ถ้าต้องการเปิดแฟ้มจากเครื่องอื่น ให้คัดลอกแฟ้มมาไว้ที่เครื่องนี้ แล้วลากมาวางที่นี่อีกที่

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
th: ถ้าต้องการเปิดแฟ้มจากเครื่องอื่น ให้คัดลอกแฟ้มมาไว้ที่เครื่องนี้ แล้วลากแฟ้มมาวางใหม่อีกที ส่วนแฟ้มอื่นที่อยู่ในเครื่องนี้ที่คุณลากมาวางนั้น ถูกเปิดเรียบร้อยแล้ว

en: Details:
th: รายละเอียด:

en: File Operations
th: การกระทำกับแฟ้ม

en: paused
th: หยุดชั่วคราว

en: pausing
th: กำลังหยุดชั่วคราว

en: queued
th: เข้าคิว

en: queuing
th: กำลังเข้าคิว

en: Pause
th: หยุดชั่วคราว

en: Resume
th: ทำต่อ

en: Preparing
th: กำลังเตรียมการ

en: Search
th: ค้นหา

en: Search for "%s"
th: ค้นหา "%s"

en: Delete %d copied items
th: ลบ %d ข้อมูล

en: Delete '%s'
th: ลบ '%s'

en: Delete %d duplicated items
th: ลบ %d รายการที่ซ้ำกัน

en: Move %d items back to '%s'
th: ย้าข้อมูล %d ราการกลับไปยัง '%s'

en: Move '%s' back to '%s'
th: ย้าย  '%s'  กลับไปยัง  '%s'

en: Restore %d items from trash
th: เรียกคืน %d ข้อมูลทั้งหมดจากถังขยะ

en: Restore '%s' to '%s'
th: เรียกคืน  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Move %d items back to trash
th: ย้ายข้อมูล %d รายการกลับไปยังถังขยะ

en: Move '%s' back to trash
th: ย้าย  '%s'  กลับไปยังถังขยะ

en: Delete links to %d items
th: ลบจุดเชื่อมโยงไปยัง %d ข้อมูล

en: Delete link to '%s'
th: ลบจุดเชื่อมโยงไปยัง '%s'

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
th: เรียกคืนสิทธิ์การใช้รายการที่อยู่ภายใน '%s' อย่างเดิม

en: Restore original permissions of '%s'
th: เรียกคืนสิทธิ์การใช้ '%s' อย่างเดิม

en: Restore group of '%s' to '%s'
th: เรียกคืนกลุ่มของ  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Restore owner of '%s' to '%s'
th: เรียกคืนเจ้าของของ  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Copy %d items to '%s'
th: คัดลอกข้อมูล %d ราการไปยัง '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
th: คัดลอก  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Duplicate of %d items in '%s'
th: กำลังทำซ้ำแฟ้ม %d แฟ้มใน '%s'

en: Duplicate '%s' in '%s'
th: ทำซ้ำ '%s' ใน '%s'

en: Move %d items to '%s'
th: ย้าข้อมูล %d ราการไปยัง '%s'

en: Move '%s' to '%s'
th: ย้าย  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Create new file '%s' from template
th: สร้างแฟ้มใหม่ "%s" จากแม่แบบ

en: Create an empty file '%s'
th: สร้างแฟ้มเปล่า '%s'

en: Create a new folder '%s'
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่ '%s'

en: Move %d items to trash
th: ย้ายข้อมูล %d รายการไปยังถังขยะ

en: Move '%s' to trash
th: ย้าย  '%s'  ไปยังถังขยะ

en: Restore '%s' from trash
th: เรียกคืน '%s' จากถังขยะ

en: Create links to %d items
th: สร้างจุดเชื่อมโยงไปยัง %d ข้อมูล

en: Create link to '%s'
th: สร้างจุดเชื่อมโยงไปยัง '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
th: ตั้งสิทธิ์การใช้รายการที่อยู่ภายใน '%s'

en: Set permissions of '%s'
th: ตั้งสิทธิ์การใช้ '%s'

en: Set group of '%s' to '%s'
th: ตั้งกลุ่มของ  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
th: ตั้งเจ้าของของ  '%s'  ไปยัง  '%s'

en: _Undo creation of an empty file
th: เ_ลิกการสร้างแฟ้มเปล่า

en: _Undo creation of a file from template
th: เ_ลิกการสร้างแฟ้มจากแม่แบบ

en: _Redo creation of an empty file
th: _กำลังสร้างแฟ้มเปล่าใหม่อีกรอบ

en: _Redo creation of a file from template
th: _ทำการสร้างแฟ้มจากแม่แบบใหม่อีกรอบ

en: Where to position newly open tabs in browser windows.
th: ตำแหน่งที่จะวางแท็บที่เปิดใหม่ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: If set to "after-current-tab", then new tabs are inserted after the current tab. If set to "end", then new tabs are appended to the end of the tab list.
th: ถ้ากำหนดเป็น "after_current_tab" ก็จะแทรกแท็บใหม่หลังแท็บปัจจุบัน ถ้ากำหนดเป็น "end" ก็จะเพิ่มแท็บใหม่ต่อท้ายแท็บทั้งหมดที่เปิดอยู่

en: Switch tabs with [ctrl] + [tab]
th: สลับแท็บด้วย [ctrl] + [tab]

en: If true, it enables the ability to switch tabs using [ctrl + tab] and [ctrl + shift + tab].
th: ถ้าเป็น true จะเปิดใช้ความสามารถในการสลับแท็บโดยใช้ [ctrl + tab] และ [ctrl + shift + tab]

en: Caja will exit when last window destroyed.
th: Caja จะจบการทำงานเมื่อหน้าต่างสุดท้ายถูกปิด

en: If set to true, then Caja will exit when all windows are destroyed. This is the default setting. If set to false, it can be started without any window, so Caja can serve as a daemon to monitor media automount, or similar tasks.
th: ถ้าตั้งเป็น true Caja จะจบการทำงานเมื่อทุกหน้าต่างถูกปิดหมดแล้ว ซึ่งเป็นค่าตั้งเริ่มต้น ถ้าตั้งเป็น false โปรแกรมจะทำงานได้โดยไม่จำเป็นต้องมีหน้าต่างใดเปิดอยู่ ดังนั้น Caja จึงสามารถทำหน้าที่เป็นดีมอนเพื่อเฝ้าดูการเมาท์สื่ออัตโนมัติหรืองานอื่นๆ ที่คล้ายกันได้

en: Enables the classic Caja behavior, where all windows are browsers
th: ใช้พฤติกรรมดั้งเดิมของ Caja ซึ่งหน้าต่างทั้งหมดเป็นเบราว์เซอร์

en: If set to true, then all Caja windows will be browser windows. This is how Nautilus used to behave before version 2.6, and some people prefer this behavior.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างของ Caja ทุกบานจะเป็นเบราว์เซอร์  นี่เป็นพฤติกรรมของ Caja รุ่นก่อนหน้า 2.6 และบางคนชอบพฤติกรรมนี้มากกว่า

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
th: ใช้ช่องกรอกตำแหน่งเสมอ แทนที่จะเป็นแถบแสดงพาธ

en: If set to true, then Caja browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่าง Caja แบบเบราว์เซอร์จะใช้ช่องกรอกข้อความสำหรับรับตำแหน่งในแถบเครื่องมือเสมอ แทนที่จะเป็นแถบแสดงพาธ

en: Whether to ask for confirmation when deleting files, or emptying Trash
th: จะขอคำยืนยันก่อนจะลบแฟ้มหรือเทขยะหรือไม่

en: If set to true, then Caja will ask for confirmation when you attempt to delete files, or empty the Trash.
th: ถ้าเป็นจริง Caja ขอคำยืนยันก่อนจะลบแฟ้มหรือเทถังขยะ

en: Whether to enable immediate deletion
th: จะยอมให้ลบโดยไม่ผ่านถังขยะหรือไม่

en: If set to true, then Caja will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะอนุญาตให้คุณสามารถลบแฟ้มทิ้งอย่างถาวรได้ทันที โดยไม่ผ่านถังขยะ การเลือกลักษณะนี้ค่อนข้างเสี่ยง ควรระมัดระวัง

en: When to show preview text in icons
th: เมื่อไรที่จะแสดงตัวอย่างข้อความในไอคอน

en: Speed tradeoff for when to show a preview of text file contents in the file's icon. If set to "always" then always show previews, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show previews for local file systems. If set to "never" then never bother to read preview data.
th: ข้อกำหนดเพื่อความเร็ว เรื่องการแสดงตัวอย่างแฟ้มข้อความในไอคอนแฟ้ม ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะแสดงตัวอย่างเสมอ แม้โฟลเดอร์จะอยู่บนเครื่องเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย ถ้ากำหนดเป็น "local_only" ก็จะแสดงตัวอย่างสำหรับระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่พยายามอ่านข้อมูลเพื่อแสดงตัวอย่างเลย

en: When to show number of items in a folder
th: เมื่อไรที่จะแสดงจำนวนรายการในโฟลเดอร์

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to "always" then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show counts for local file systems. If set to "never" then never bother to compute item counts.
th: ข้อกำหนดเพื่อความเร็ว เรื่องการแสดงจำนวนรายการในโฟลเดอร์ ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะแสดงจำนวนรายการเสมอ แม้โฟลเดอร์จะอยู่บนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย ถ้ากำหนดเป็น "local_only" ก็จะแสดงจำนวนรายการสำหรับระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่พยายามนับจำนวนรายการเลย

en: Type of click used to launch/open files
th: วิธีคลิกสำหรับเปิดแฟ้มหรือเรียกโปรแกรม

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
th: ค่าที่ตั้งได้คือ "single" สำหรับเรียกใช้แฟ้มด้วยการคลิกครั้งเดียวเดียว หรือ "double" สำหรับการคลิกสองสองครั้ง

en: What to do with executable text files when activated
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ สามารถตั้งเป็น "launch" เพื่อเรียกใช้เป็นโปรแกรม "ask" เพื่อให้ถาม "display" เพื่อให้แสดงเป็นข้อความ

en: Use extra mouse button events in Caja' browser window
th: ใช้เมาส์ปุ่มพิเศษในหน้าต่างเบราว์เซอร์ของ Caja

en: For users with mice that have "Forward" and "Back" buttons, this key will determine if any action is taken inside of Caja when either is pressed.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าจะกระทำสิ่งใดหรือไม่ใน Caja เมื่อมีการกดปุ่มดังกล่าว

en: Mouse button to activate the "Forward" command in browser window
th: ปุ่มเมาส์ที่จะสั่งคำสั่ง "ถัดไป" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Forward" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าปุ่มใดจะสั่งคำสั่ง "ถัดไป" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์ ค่าที่ใช้ได้จะอยู่ในช่วง 6 ถึง 14

en: Mouse button to activate the "Back" command in browser window
th: ปุ่มเมาส์ที่จะสั่งคำสั่ง "ถอยกลับ" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Back" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
th: สำหรับผู้ใช้ที่ใช้เมาส์ที่มีปุ่ม "ถัดไป" และ "ถอยกลับ" คีย์นี้จะกำหนดว่าปุ่มใดจะสั่งคำสั่ง "ถอยกลับ" ในหน้าต่างเบราว์เซอร์ ค่าที่ใช้ได้จะอยู่ในช่วง 6 ถึง 14

en: When to show thumbnails of image files
th: เมื่อไรที่จะแสดงภาพตัวอย่างของแฟ้มภาพ

en: Speed tradeoff for when to show an image file as a thumbnail. If set to "always" then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show thumbnails for local file systems. If set to "never" then never bother to thumbnail images, just use a generic icon.
th: ข้อกำหนดเพื่อความเร็ว เรื่องการแสดงแฟ้มรูปภาพเป็นรูปย่อ ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะแสดงรูปย่อเสมอ แม้โฟลเดอร์จะอยู่บนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย ถ้ากำหนดเป็น "local_only" ก็จะแสดงรูปย่อสำหรับระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่พยายามแสดงรูปย่อเลย และจะใช้ไอคอนรูปทั่วไปเท่านั้น

en: Maximum image size for thumbnailing
th: ขนาดภาพที่ใหญ่สุดสำหรับการสร้างภาพตัวอย่าง

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
th: รูปที่ใหญ่กว่าขนาดนี้ (เป็นจำนวนไบต์) จะไม่แสดงเป็นภาพย่อ จุดประสงค์ของการตั้งค่านี้เพื่อหลีกเลี่ยงภาพตัวอย่างขนาดใหญ่ ซึ่งจะทำให้ต้องใช้เวลาในการโหลดภาพ หรือใช้หน่วยความจำมาก

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
th: จะเล่นตัวอย่างเสียงเมื่อเลื่อนตัวชี้ไปที่ไอคอนหรือไม่

en: Speed tradeoff for when to preview a sound file when mousing over a files icon. If set to "always" then always plays the sound, even if the file is on a remote server. If set to "local-only" then only plays previews on local file systems. If set to "never" then it never previews sound.
th: ข้อกำหนดเพื่อความเร็วเมื่อแสดงตัวอย่างแฟ้มเสียงจากการคลิกเมาส์บนไอคอนแฟ้ม ถ้ากำหนดเป็น "always" ก็จะเล่นเสียงเสมอ แม้แฟ้มจะอยู่บนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย ถ้ากำหนดเป็น "local_only" ก็จะเล่นเฉพาะแฟ้มที่อยู่ในระบบแฟ้มในเครื่องเท่านั้น ถ้ากำหนดเป็น "never" ก็จะไม่แสดงตัวอย่างเสียงเลย

en: Show advanced permissions in the file property dialog
th: แสดงการกำหนดสิทธิ์ขั้นสูงในกล่องโต้ตอบคุณสมบัติแฟ้ม

en: If set to true, then Caja lets you edit and display file permissions in a more unix-like way, accessing some more esoteric options.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะยอมให้คุณแก้ไขการกำหนดสิทธิ์ของแฟ้มในแบบยูนิกซ์ และสามารถใช้ตัวเลือกที่ปกติไม่ค่อยได้ใช้

en: Show folders first in windows
th: แสดงโฟลเดอร์ขึ้นก่อนในหน้าต่างใหม่

en: If set to true, then Caja shows folders prior to showing files in the icon and list views.
th: ถ้าเป็นจริง Caja แสดงโฟลเดอร์ก่อนแฟ้ม ในมุมมองไอคอนและมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default sort order
th: การเรียงลำดับโดยปริยาย

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are "name", "size", "type", "mtime", and "emblems".
th: การเรียงลำดับโดยปริยายของรายการในมุมมองแบบไอคอน ค่าที่เป็นไปได้คือ "name", "size", "type", "mtime", และ "emblems"

en: Reverse sort order in new windows
th: กลับการเรียงลำดับในหน้าต่างใหม่

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
th: ถ้าเป็นจริง แฟ้มในหน้าต่างใหม่จะถูกเรียงกลับกัน  อย่างเช่นถ้าเรียงตามชื่อ Z จะมาก่อน A  ถ้าเรียงตามขนาด จะแสดงใหญ่ไปเล็ก แทนที่จะเล็กไปใหญ่

en: Caja uses the users home folder as the desktop
th: Caja ใช้โฟลเดอร์บ้านเป็นพื้นโต๊ะ

en: If set to true, then Caja will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะใช้โฟลเดอร์บ้านของผู้ใช้เป็นพื้นโต๊ะ ไม่งั้นจะใช้โฟลเดอร์ ~/Desktop

en: Custom Background
th: กำหนดพื้นหลังเอง

en: Whether a custom default folder background has been set.
th: กำหนดว่ามีการกำหนดพื้นหลังปริยายสำหรับโฟลเดอร์แล้วหรือไม่

en: Default Background Color
th: สีพื้นหลังปริยาย

en: Color for the default folder background. Only used if background_set is true.
th: สีพื้นหลังปริยายของโฟลเดอร์ ใช้ต่อเมื่อ background_set มีค่าเป็นจริง

en: Default Background Filename
th: ชื่อแฟ้มปริยายสำหรับพื้นหลัง

en: Uri of the default folder background. Only used if background_set is true.
th: ชื่อแฟ้มสำหรับใช้เป็นพื้นหลังของโฟลเดอร์ ใช้ต่อเมื่อ background_set มีค่าเป็น true

en: Custom Side Pane Background Set
th: มีการกำหนดพื้นหลังช่องด้านข้าง

en: Whether a custom default side pane background has been set.
th: กำหนดว่ามีการกำหนดพื้นหลังของช่องด้านข้างหรือไม่

en: Default Side Pane Background Color
th: สีพื้นหลังปริยายสำหรับช่องด้านข้าง

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
th: ชื่อแฟ้มสำหรับใช้เป็นพื้นหลังของช่องด้านข้าง ใช้ต่อเมื่อ side_pane_background_set มีค่าเป็น true

en: Default Side Pane Background Filename
th: ชื่อแฟ้มพื้นหลังปริยายสำหรับช่องด้านข้าง

en: Uri of the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
th: Uri สำหรับใช้เป็นพื้นหลังของช่องด้านข้าง ใช้ต่อเมื่อ side_pane_background_set มีค่าเป็น true

en: Default folder viewer
th: การแสดงโฟลเดอร์แบบปริยาย

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list-view", "icon-view" and "compact-view".
th: มุมมองสำหรับเปิดดูโฟลเดอร์ถ้าโฟลเดอร์นั้นไม่ได้ตั้งให้ใช้มุมมองอื่นไว้ สามารถตั้งเป็น "list_view" เพื่อใช้มุมมองแบบรายชื่อ, "icon_view" เพื่อใช้มุมมองแบบไอคอน และ "compact_view" เพื่อใช้มุมมองแบบกระชับ

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: The format of file dates. Possible values are "locale", "iso", and "informal".
th: รูปแบบวันที่แฟ้ม  สามารถตั้งเป็น "locale" "iso" และ "informal"

en: Whether to show hidden files
th: จะแสดงแฟ้มที่ซ่อนไว้หรือไม่

en: Whether to show backup files
th: จะแสดงแฟ้มสำรองหรือไม่

en: Whether to show file sizes with IEC units
th: จะแสดงขนาดแฟ้มในหน่วย IEC หรือไม่

en: List of possible captions on icons
th: รายชื่อคำบรรยายไอคอนที่เป็นไปได้

en: Use tighter layout in new windows
th: ใช้การจัดวางอย่างกระชับในหน้าต่างใหม่

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
th: ถ้าเป็นจริง ไอคอนจะถูกจัดวางอย่างกระชับโดยปริยายในหน้าต่างเปิดใหม่

en: Put labels beside icons
th: ให้ฉลากอยู่ข้างๆ ไอคอน

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
th: ถ้าเป็นจริง ฉลากจะอยู่ด้านข้างไอคอน แทนที่จะอยู่ข้างล่าง

en: Default icon zoom level
th: ขนาดย่อขยายไอคอนโดยปริยาย

en: Default zoom level used by the icon view.
th: ขนาดย่อขยายที่จะใช้โดยปริยายของมุมมองแบบไอคอน

en: Default Thumbnail Icon Size
th: ขนาดไอคอนภาพย่อโดยปริยาย

en: The default size of an icon for a thumbnail in the icon view.
th: ขนาดโดยปริยายของไอคอนสำหรับภาพย่อในมุมมองไอคอน

en: Text Ellipsis Limit
th: ขีดจำกัดกำกับการเติมจุดไข่ปลาในข้อความ

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form "Zoom Level:Integer". For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form "Integer" without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 - always display overlong file names; 3 - shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 - shorten file names if they exceed five lines for zoom level "smallest". Shorten file names if they exceed four lines for zoom level "smaller". Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)
th: สตริงระบุวิธีการเติมจุดไข่ปลาในชื่อแฟ้มที่ยาวเกินไป โดยขึ้นอยู่กับระดับการแสดงย่อ-ขยาย แต่ละรายการในรายชื่อของข้อกำหนดจะอยู่ในรูป "ระดับการแสดงย่อ-ขยาย:จำนวนเต็ม" โดยในแต่ละระดับที่ระบุ ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่ามากกว่า 0 ก็จะพยายามแสดงชื่อแฟ้มไม่ให้มีจำนวนบรรทัดเกินค่าตัวเลขนี้ แต่ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่า 0 หรือติดลบ ก็จะไม่มีการจำกัดจำนวนบรรทัดของการแสดงชื่อแฟ้มเลยในระดับที่ระบุ คุณสามารถใช้รายการปริยายในรูป "จำนวนเต็ม" โดยไม่ระบุระดับการแสดงย่อ-ขยายได้ด้วย โดยจะใช้กับการแสดงชื่อแฟ้มในระดับอื่นที่เหลือทั้งหมด ตัวอย่างเช่น: 0 - แสดงชื่อแฟ้มเต็มเสมอ; 3 - ย่อชื่อแฟ้มถ้ายาวเกินสามบรรทัด; smallest:5,smaller:4,0 - ย่อชื่อแฟ้มถ้ายาวเกินห้าบรรทัดในระดับ "smallest", ย่อถ้ายาวเกินสี่บรรทัดในระดับ "smaller" และไม่ต้องย่อชื่อแฟ้มในระดับอื่นๆ ชื่อระดับการแสดงย่อ-ขยายที่ใช้ได้คือ: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)

en: Default compact view zoom level
th: ขนาดย่อขยายโดยปริยายของมุมมองแบบกระชับ

en: Default zoom level used by the compact view.
th: ขนาดย่อขยายที่จะใช้โดยปริยายของมุมมองแบบกระชับ

en: All columns have same width
th: ทุกคอลัมน์กว้างเท่ากันหมด

en: If this preference is set, all columns in the compact view have the same width. Otherwise, the width of each column is determined seperately.
th: ถ้าเป็นจริง ทุกคอลัมน์ในมุมมองแบบกระชับจะกว้างเท่ากันหมด มิฉะนั้น ก็จะกำหนดความกว้างของแต่ละคอลัมน์แยกกัน

en: Default list zoom level
th: ขนาดย่อขยายรายชื่อโดยปริยาย

en: Default zoom level used by the list view.
th: ขนาดย่อขยายที่จะใช้โดยปริยายของมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default list of columns visible in the list view
th: รายชื่อคอลัมน์ที่จะแสดงโดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default list of columns visible in the list view.
th: รายชื่อคอลัมน์ที่จะแสดงโดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default column order in the list view
th: ลำดับคอลัมน์โดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Default column order in the list view.
th: ลำดับคอลัมน์โดยปริยายในมุมมองแบบรายชื่อ

en: Only show folders in the tree side pane
th: แสดงเฉพาะโฟลเดอร์ในช่องด้านข้างแบบต้นไม้

en: If set to true, Caja will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะแสดงเฉพาะโฟลเดอร์ในช่องด้านข้างแบบต้นไม้ มิฉะนั้นจะแสดงทั้งโฟลเดอร์และแฟ้ม

en: Desktop font
th: อักษรของพื้นโต๊ะ

en: The font description used for the icons on the desktop.
th: ลักษณะอักษรสำหรับไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: Home icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่โฟลเดอร์บ้านบนพื้นโต๊ะ

en: Computer icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนคอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่คอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: Trash icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่ถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: Show mounted volumes on the desktop
th: แสดงโวลุมที่เมานท์ไว้บนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่โวลุมที่ถูกเมานท์บนพื้นโต๊ะ

en: Network Servers icon visible on the desktop
th: แสดงไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
th: ถ้าเป็นจริง จะแสดงไอคอนซึ่งโยงสู่เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: Desktop computer icon name
th: ชื่อไอคอนคอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: This name can be set if you want a custom name for the computer icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนคอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: Desktop home icon name
th: ชื่อไอคอนของโฟลเดอร์บ้าน

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: Desktop trash icon name
th: ชื่อไอคอนของโฟลเดอร์ถังขยะ

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: Network servers icon name
th: ชื่อไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: This name can be set if you want a custom name for the network servers icon on the desktop.
th: สามารถตั้งชื่อได้ ถ้าคุณต้องการตั้งชื่อของไอคอนเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายบนพื้นโต๊ะ

en: An integer specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses on the desktop. If the number is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the number is 0 or smaller, no limit is imposed on the number of displayed lines.
th: เลขจำนวนเต็มระบุระบุวิธีการเติมจุดไข่ปลาในชื่อแฟ้มที่ยาวเกินไป ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่ามากกว่า 0 ก็จะพยายามแสดงชื่อแฟ้มไม่ให้มีจำนวนบรรทัดเกินค่าตัวเลขนี้ แต่ถ้าเลขจำนวนเต็มที่กำหนดเป็นค่า 0 หรือติดลบ ก็จะไม่มีการจำกัดจำนวนบรรทัดของการแสดงชื่อแฟ้มเลย

en: The geometry string for a navigation window.
th: ข้อความบรรยายเรขาคณิตของหน้าต่างท่องดู

en: A string containing the saved geometry and coordinates string for navigation windows.
th: ข้อความบรรยายค่าเรขาคณิตและพิกัดที่บันทึกไว้ของหน้าต่างท่องดูแฟ้ม

en: Whether the navigation window should be maximized.
th: กำหนดว่าหน้าต่างท่องดูควรขยายแผ่หรือไม่

en: Whether the navigation window should be maximized by default.
th: กำหนดว่าหน้าต่างท่องดูควรขยายแผ่โดยปริยายหรือไม่

en: Width of the side pane
th: ความกว้างของช่องด้านข้าง

en: The default width of the side pane in new windows.
th: ความกว้างโดยปริยายของช่องด้านข้างสำหรับหน้าต่างเปิดใหม่

en: Show toolbar in new windows
th: แสดงแถบเครื่องมือในหน้าต่างใหม่

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบเครื่องมือ

en: Show location bar in new windows
th: แสดงแถบตำแหน่งในหน้าต่างใหม่

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบตำแหน่ง

en: Show status bar in new windows
th: แสดงแถบสถานะในหน้าต่างใหม่

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบสถานะ

en: Show side pane in new windows
th: แสดงช่องด้านข้างในหน้าต่างใหม่

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
th: ถ้าเป็นจริง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงช่องด้านข้าง

en: Side pane view
th: การแสดงช่องด้านข้าง

en: The side pane view to show in newly opened windows.
th: การแสดงช่องด้านข้างที่จะใช้ในหน้าต่างเปิดใหม่

en: Whether to automatically mount media
th: จะเมานท์สื่อโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: If set to true, then Caja will automatically mount media such as user-visible hard disks and removable media on start-up and media insertion.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะเมานท์สื่อต่างๆ เช่น ฮาร์ดดิสก์ที่ผู้ใช้ใช้งานได้และสื่อถอดเสียบ โดยอัตโนมัติเมื่อเริ่มทำงานหรือเมื่อใส่สื่อ

en: Whether to automatically open a folder for automounted media
th: จะเปิดโฟลเดอร์สำหรับสื่อที่เมานท์โดยอัตโนมัติหรือไม่

en: If set to true, then Caja will automatically open a folder when media is automounted. This only applies to media where no known x-content/* type was detected; for media where a known x-content type is detected, the user configurable action will be taken instead.
th: ถ้าเป็นจริง Caja จะเปิดโฟลเดอร์โดยอัตโนมัติเมื่อสื่อถูกเมานท์ ตัวเลือกนี้จะใช้กับสื่อที่ไม่สามารถตรวจสอบชนิด x-content/* ได้เท่านั้น สำหรับสื่อที่พบชนิด x-content ที่รู้จัก จะกระทำการตามที่ผู้ใช้กำหนดไว้แทน

en: Never prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
th: ไม่ต้องถามหรือเรียกโปรแกรมอัตโนมัติเมื่อใส่สื่อ

en: If set to true, then Caja will never prompt nor autorun/autostart programs when a medium is inserted.
th: ถ้าเป็นจริง Caja ไม่ถามหรือเรียกโปรแกรมอัตโนมัติเมื่อใส่สื่อ

en: List of x-content/* types where the preferred application will be launched
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่จะเปิดด้วยโปรแกรมที่เลือกไว้

en: List of x-content/* types for which the user have chosen to start an application in the preference capplet. The preferred application for the given type will be started on insertion on media matching these types.
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่ผู้ใช้เลือกไว้ในหน้าต่างปรับแต่งให้เปิดด้วยโปรแกรม จะเรียกโปรแกรมที่ตรงกับชนิดข้อมูลเมื่อมีการใส่สื่อที่มีชนิดตรงกับชนิดเหล่านี้

en: List of x-content/* types set to "Do Nothing"
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่กำหนดว่า "ไม่ต้องทำอะไร"

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Do Nothing" in the preference capplet. No prompt will be shown nor will any matching application be started on insertion of media matching these types.
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่ผู้ใช้เลือก "ไม่ต้องทำอะไร" ในหน้าต่างปรับแต่ง จะไม่มีการถามอะไร และไม่มีการเรียกโปรแกรมที่สอดคล้องใดๆ เมื่อมีการใส่สื่อที่มีชนิดตรงกับชนิดเหล่านี้

en: List of x-content/* types set to "Open Folder"
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่กำหนดว่า "เปิดโฟลเดอร์"

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Open Folder" in the preferences capplet. A folder window will be opened on insertion of media matching these types.
th: รายชื่อชนิด x-content/* ที่ผู้ใช้เลือก "เปิดโฟลเดอร์" ในหน้าต่างปรับแต่ง จะเปิดหน้าต่างโฟลเดอร์เมื่อมีการใส่สื่อที่มีชนิดตรงกับชนิดเหล่านี้

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Caja could not create the required folder "%s".
th: Caja สร้างโฟลเดอร์ (%s) ที่ต้องการไม่สำเร็จ

en: Before running Caja, please create the following folder, or set permissions such that Caja can create it.
th: ก่อนใช้ Caja กรุณาสร้างโฟลเดอร์นี้ หรือตั้งสิทธิ์ให้ Caja สร้างโฟลเดอร์นี้ได้

en: Caja could not create the following required folders: %s.
th: Caja สร้างโฟลเดอร์ที่ต้องการเหล่านี้ไม่สำเร็จ: %s

en: Before running Caja, please create these folders, or set permissions such that Caja can create them.
th: ก่อนจะใช้ Caja กรุณาสร้างโฟลเดอร์เหล่านี้ หรือตั้งสิทธิ์ที่อนุญาตเช่นว่าให้ Caja สร้างโฟลเดอร์เหล่านี้ได้

en: Unable to eject %s
th: ไม่สามารถดัน %s ออกได้

en: Perform a quick set of self-check tests.
th: ลองตรวจสอบตัวเองอย่างคร่าวๆ

en: Show the version of the program.
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Create the initial window with the given geometry.
th: สร้างหน้าต่างเริ่มต้นที่ตำแหน่งและด้วยขนาดที่กำหนด

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
th: สร้างหน้าต่างเฉพาะสำหรับ URI ที่ให้โดยตรง

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
th: อย่าจัดการพื้นโต๊ะ (ไม่ต้องสนใจค่าตั้งจากกรอบข้อความค่าตั้ง)

en: Quit Caja.
th: ออกจาก Caja

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
th: 
    
    ท่องดูระบบแฟ้มด้วยโปรแกรมจัดการแฟ้ม

en: Error starting autorun program: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกโปรแกรมอัตโนมัติ: %s

en: Cannot find the autorun program
th: ไม่พบโปรแกรมอัตโนมัติ

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
th: <big><b>เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกซอฟต์แวร์อัตโนมัติ</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
th: <big><b>สื่อนี้มีซอฟต์แวร์ที่กำหนดไว้ให้เริ่มทำงานโดยอัตโนมัติ คุณต้องการให้เรียกทำงานหรือไม่?</b></big>

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
th: ซอฟต์แวร์จะถูกเรียกโดยตรงจากสื่อ "%s"  คุณไม่ควรเรียกโปรแกรมที่คุณไม่เชื่อถือ
    
    ถ้าไม่แน่ใจ ขอแนะนำให้กดยกเลิก

en: No bookmarks defined
th: ยังไม่มีที่คั่นหน้า

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: 
    %s

en: Edit Bookmarks
th: แก้ไขที่คั่นหน้า

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Bookmarks
th: ที่_คั่นหน้า

en: Public FTP
th: FTP สาธารณะ

en: FTP (with login)
th: FTP (แบบล็อกอิน)

en: Windows share
th: โฟลเดอร์ใช้ร่วมของวินโดวส์

en: Secure WebDAV (HTTPS)
th: WebDAV นิรภัย (HTTPS)

en: Connecting...
th: กำลังเชื่อมต่อ...

en: Can't load the supported server method list.
    Please check your GVfs installation.
th: ไม่สามารถโหลดรายชื่อช่องทางเซิร์ฟเวอร์ที่รองรับ
    โปรดตรวจสอบการติดตั้ง GVfs

en: The folder "%s" cannot be opened on "%s".
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์ "%s" บน "%s" ได้

en: The server at "%s" cannot be found.
th: ไม่พบเซิร์ฟเวอร์ที่ "%s"

en: Please verify your user details.
th: กรุณาตรวจสอบรายละเอียดผู้ใช้ของคุณ

en: Continue
th: ดำเนินการต่อไป

en: There was an error displaying help.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Server Details
th: รายละเอียดของเซิร์ฟเวอร์

en: _Server:
th: เ_ซิร์ฟเวอร์:

en: _Port:
th: _พอร์ต:

en: Share:
th: แหล่งใช้ร่วม:

en: Folder:
th: โฟลเดอร์:

en: User Details
th: รายละเอียดของผู้ใช้

en: Domain Name:
th: ชื่อโดเมน:

en: User Name:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Remember this password
th: จดจำรหัสผ่านนี้

en: Add _bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: Bookmark Name:
th: ชื่อที่คั่นหน้า:

note: Translators: This is the --help description for the connect to server app, the initial newlines are between the command line arg and the description
en: 
    
    Add connect to server mount
th: 
    
    เพิ่มการเมานท์เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Could not remove emblem with name '%s'.
th: ไม่สามารถลบตราชื่อ '%s'

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
th: คงเป็นเพราะว่า นี่ไม่ใช้ตราที่คุณติดไว้ แต่เป็นตราถาวร

en: Could not rename emblem with name '%s'.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อของตราเป็นชื่อ '%s'

en: Rename Emblem
th: เปลี่ยนชื่อตรา

en: Enter a new name for the displayed emblem:
th: กรุณาป้อนชื่อใหม่สำหรับตราที่แสดง:

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Add Emblems...
th: เพิ่มตรา...

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
th: กรุณาป้อนชื่อไว้ข้างๆ ตราแต่ละอัน ชื่อนี้อาจจะใช้ในที่อื่นๆ เพื่อใช้เรียกตรา

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
th: กรุณาป้อนชื่อไว้ข้างๆ ตรา ชื่อนี้อาจจะใช้ในที่อื่นๆ เพื่อใช้เรียกตรา

en: Some of the files could not be added as emblems.
th: บางแฟ้มใช้เป็นตราไม่ได้

en: The emblems do not appear to be valid images.
th: ตราเหล่านี้ดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: None of the files could be added as emblems.
th: ไม่มีแฟ้มที่ใช้เป็นตราได้

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
th: แฟ้ม '%s' ดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
th: แฟ้มที่ลากมาดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: The emblem cannot be added.
th: เพิ่มตราไม่สำเร็จ

en: Emblems
th: ตรา

en: Show Emblems
th: แสดงตรา

note: Translators: this is referred to captions under icons. Translators: this is referred to the permissions * the user has in a directory.
en: None
th: ไม่มี

en: About Extension
th: เกี่ยวกับ ส่วนขยาย

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Icon View
th: มุมมองแบบไอคอน

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: List View
th: รายการแฟ้มที่พบ

note: Translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Compact View
th: มุมมองแบบกระชับ

en: Always
th: เสมอ

en: Local Files Only
th: แฟ้มในเครื่องเท่านั้น

en: Never
th: ไม่

en: By Name
th: ตามชื่อ

en: By Path
th: ตามพาธ

en: By Size
th: ตามขนาด

en: By Type
th: ตามชนิด

en: By Modification Date
th: ตามวันที่แก้ไข

en: By Access Date
th: ตามวันที่เข้าใช้

en: By Emblems
th: ตามตรา

en: By Extension
th: ตามนามสกุล

en: By Trashed Date
th: ตามวันที่ทิ้งลงถังขยะ

en: File Management Preferences
th: ปรับแต่งการจัดการแฟ้ม

en: <b>Default View</b>
th: <b>มุมมองปริยาย</b>

en: View _new folders using:
th: ดูโ_ฟลเดอร์ใหม่ด้วย:

en: _Arrange items:
th: เ_รียงไอคอน:

en: Sort _folders before files
th: เรียงโฟลเดอร์มา_ก่อนแฟ้ม

en: Default _zoom level:
th: อัตรา_ย่อขยายปริยาย:

en: _Use compact layout
th: ใช้การ_จัดวางแบบกระชับ

en: _Text beside icons
th: วาง_ข้อความข้างไอคอน

en: _Default zoom level:
th: _อัตราย่อขยายปริยาย:

en: A_ll columns have the same width
th: ทุกคอลัมน์กว้างเ_ท่ากันหมด

en: D_efault zoom level:
th: อัตรา_ย่อขยายปริยาย:

en: Show _only folders
th: แสดงเฉ_พาะโฟลเดอร์

en: Views
th: มุมมอง

en: <b>Behavior</b>
th: <b>พฤติกรรม</b>

en: _Single click to open items
th: เปิดรายการด้วย_คลิกเดียว

en: _Double click to open items
th: เปิดรายการด้วย_สองคลิก

en: Open each _folder in its own window
th: เปิดโฟลเดอร์แต่ละ_รายการในหน้าต่างของมันเอง

en: <b>Executable Text Files</b>
th: <b>แฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้</b>

en: _Run executable text files when they are opened
th: เ_รียกใช้โปรแกรมในแฟ้มข้อความเมื่อถูกเปิด

en: _View executable text files when they are opened
th: เปิด_อ่านโปรแกรมในแฟ้มข้อความเมื่อถูกเปิด

en: _Ask each time
th: ถ_ามทุกครั้ง

en: <b>Trash</b>
th: <b>ถังขยะ</b>

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
th: _ถามก่อนที่จะเทถังขยะหรือลบแฟ้มอย่างถาวร

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
th: _แสดงคำสั่งลบถาวร (ลบโดยไม่ผ่านถังขยะ) ในเมนู

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: <b>Icon Captions</b>
th: <b>คำบรรยายไอคอน</b>

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
th: เลือกลำดับข้อมูล ที่จะแสดงใต้ไอคอน ข้อมูลจะแสดงมากขึ้น เมื่อขยายเข้าไปใกล้มากขึ้น

en: <b>Date</b>
th: <b>วันที่</b>

en: _Format:
th: _รูปแบบ:

en: <b>Size</b>
th: <b>ขนาด</b>

en: _Show file sizes with IEC units
th: _แสดงขนาดแฟ้มในหน่วย IEC

en: Display
th: การแสดงผล

en: <b>List Columns</b>
th: <b>คอลัมน์ในรายชื่อ</b>

en: Choose the order of information to appear in the list view.
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในมุมมองแบบรายชื่อ

en: List Columns
th: คอลัมน์ในรายชื่อ

en: <b>Text Files</b>
th: <b>แฟ้มข้อความ</b>

en: Show te_xt in icons:
th: แสดงตัวอย่าง_ข้อความในไอคอน:

en: <b>Other Previewable Files</b>
th: <b>แฟ้มอื่นๆ ที่แสดงตัวอย่างได้</b>

en: Show _thumbnails:
th: แสดงรู_ปย่อ:

en: _Only for files smaller than:
th: เฉพาะแฟ้มที่เ_ล็กกว่า:

en: <b>Sound Files</b>
th: <b>แฟ้มเสียง</b>

en: Preview _sound files:
th: แสดงตัวอย่างแฟ้มเ_สียง:

en: <b>Folders</b>
th: <b>โฟลเดอร์</b>

en: Count _number of items:
th: นั_บจำนวนรายการ:

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: <b>Media Handling</b>
th: <b>การจัดการสื่อ</b>

en: Choose what happens when inserting media or connecting devices to the system
th: เลือกการกระทำเมื่อใส่สื่อหรือเชื่อมต่ออุปกรณ์เข้าในระบบ

en: CD _Audio:
th: ซีดีเ_พลง:

en: _DVD Video:
th: _ดีวีดีหนัง:

en: _Music Player:
th: เครื่องเล่นเ_พลง:

en: _Photos:
th: _ภาพถ่าย:

en: _Software:
th: ซอ_ฟต์แวร์

en: <b>Other Media</b>
th: <b>สื่ออื่นๆ</b>

en: Less common media formats can be configured here
th: ตั้งค่าสื่อรูปแบบที่ไม่พบบ่อยได้ที่นี่

en: _Type:
th: ช_นิด:

en: Acti_on:
th: การกระ_ทำ:

en: _Never prompt or start programs on media insertion
th: ไ_ม่ต้องถามหรือเรียกโปรแกรมอัตโนมัติเมื่อใส่สื่อ

en: B_rowse media when inserted
th: _ท่องดูสื่อเมื่อใส่

en: Media
th: สื่อ

en: <b>Available _Extensions:</b>
th: <b>ส่วนขยาย_ที่ใช้ได้:</b>

en: column
th: คอลัมน์

en: _About Extension
th: เ_กี่ยวกับ ส่วนขยาย

en: C_onfigure Extension
th: _ตั้งค่าส่วนขยาย

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: History
th: ประวัติ

en: Show History
th: แสดงประวัติ

en: Camera Brand
th: ยี่ห้อกล้อง

en: Camera Model
th: รุ่นกล้อง

en: Date Taken
th: วันที่ถ่าย

en: Date Digitized
th: วันที่แปลงเป็นดิจิทัล

en: Exposure Time
th: ความเร็วชัตเตอร์

en: Aperture Value
th: หน้ากล้อง

en: ISO Speed Rating
th: ความไวแสง (ISO)

en: Flash Fired
th: ใช้แฟลช

en: Metering Mode
th: วิธีวัดแสง

en: Exposure Program
th: โปรแกรมการถ่ายภาพ

en: Focal Length
th: ระยะโฟกัส

en: Software
th: ซอฟต์แวร์

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Keywords
th: คำหลัก

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Copyright
th: ลิขสิทธิ์

en: Rating
th: การจัดเรต

en: Image Type:
th: ชนิดของรูป:

en: Failed to load image information
th: โหลดข้อมูลภาพไม่สำเร็จ

en: loading...
th: กำลังโหลด...

en: Image
th: รูปภาพ

en: Information
th: ข้อมูล

en: Show Information
th: แสดงข้อมูลรายละเอียด

en: Use _Default Background
th: ใช้_พื้นหลังปริยาย

en: You cannot assign more than one custom icon at a time.
th: กำหนดไอคอนได้เพียงครั้งละรูป

en: Please drag just one image to set a custom icon.
th: ถ้าจะตั้งรูปไอคอน กรุณาลากรูปมารูปเดียว

en: The file that you dropped is not local.
th: แฟ้มที่ลากมาไม่ได้อยู่บนเครื่องนี้

en: You can only use local images as custom icons.
th: รูปที่จะใช้เป็นไอคอนต้องอยู่บนเครื่องนี้

en: The file that you dropped is not an image.
th: แฟ้มที่นำมาวางไม่ใช่รูป

en: You can only use images as custom icons.
th: รูปภาพเท่านั้นที่จะใช้เป็นไอคอนได้

en: Open With %s
th: เปิดด้วย %s

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: Go To:
th: ไปที่:

en: Open Location
th: เปิดตำแหน่ง

en: _Location:
th: _ตำแหน่ง:

en: %s - File Browser
th: %s - โปรแกรมท่องดูแฟ้ม

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าจะล้างประวัติตำแหน่งที่คุณไปเยี่ยมมา?

en: The location "%s" does not exist.
th: ตำแหน่ง "%s" ไม่มีอยู่จริง

en: The history location doesn't exist.
th: ตำแหน่งเก็บประวัติไม่มีอยู่จริง

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Tabs
th: แ_ท็บ

en: New _Window
th: เปิด_หน้าต่างใหม่

en: Open another Caja window for the displayed location
th: เปิดหน้าต่างใหม่สำหรับตำแหน่งที่แสดง

en: New _Tab
th: เปิดแ_ท็บใหม่

en: Open another tab for the displayed location
th: เปิดแท็บใหม่สำหรับตำแหน่งที่แสดง

en: Open Folder W_indow
th: จะเปิดหน้าต่างโ_ฟลเดอร์

en: Open a folder window for the displayed location
th: เปิดหน้าต่างโฟลเดอร์สำหรับตำแหน่งที่แสดง

en: Close _All Windows
th: ปิดทุ_กหน้าต่าง

en: Close all Navigation windows
th: ปิดหน้าต่างแบบท่องดูทุกบาน

en: _Location...
th: _ตำแหน่ง...

en: Specify a location to open
th: ระบุตำแหน่งที่จะเปิด

en: Clea_r History
th: _ล้างประวัติ

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
th: ล้างเนื้อหาของเมนู "ไป" "ถอยกลับ" และ "ถัดไป"

en: S_witch to Other Pane
th: ส_ลับไปอีกช่องหนึ่ง

en: Move focus to the other pane in a split view window
th: ย้ายโฟกัสไปยังอีกช่องหนึ่งของหน้าต่างที่มีการแบ่งช่อง

en: Sa_me Location as Other Pane
th: ตำแห_น่งเดียวกับช่องอื่นๆ

en: Go to the same location as in the extra pane
th: ไปยังตำแหน่งเดียวกับในช่องพิเศษ

en: _Add Bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: Add a bookmark for the current location to this menu
th: เพิ่มที่คั่นหน้าสำหรับที่อยู่ปัจจุบันลงในเมนูนี้

en: _Edit Bookmarks...
th: แ_ก้ไขที่คั่นหน้า...

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
th: แสดงหน้าต่างสำหรับแก้ไขที่คั่นหน้าที่อยู่ในเมนูนี้

en: _Previous Tab
th: แท็บ_ก่อน

en: Activate previous tab
th: เรียกแท็บก่อนหน้า

en: _Next Tab
th: แท็บ_ถัดไป

en: Activate next tab
th: เรียกแท็บถัดไป

en: Move Tab _Left
th: ย้ายแท็บไปทางซ้า_ย

en: Move current tab to left
th: ย้ายแท็บปัจจุบันไปทางซ้าย

en: Move Tab _Right
th: ย้ายแท็บไปทาง_ขวา

en: Move current tab to right
th: ย้ายแท็บปัจจุบันไปทางขวา

en: S_how Search
th: แ_สดงช่องค้นหา

en: Show search
th: แสดงช่องค้นหา

en: _Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือ_หลัก

en: Change the visibility of this window's main toolbar
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือของหน้าต่างนี้

en: _Side Pane
th: ช่องด้าน_ข้าง

en: Change the visibility of this window's side pane
th: แสดง/ซ่อน ช่องด้านข้างของหน้าต่างนี้

en: Location _Bar
th: แถบ_ตำแหน่ง

en: Change the visibility of this window's location bar
th: แสดง/ซ่อน แถบตำแหน่งของหน้าต่างนี้

en: St_atusbar
th: แถบ_สถานะ

en: Change the visibility of this window's statusbar
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะของหน้าต่างนี้

en: _Search for Files...
th: _ค้นหาแฟ้ม...

en: Search documents and folders by name
th: ค้นหาเอกสารและโฟลเดอร์ด้วยชื่อ

en: E_xtra Pane
th: _ช่องอื่นๆ

en: Open an extra folder view side-by-side
th: เปิดมุมมองพิเศษของโฟลเดอร์ข้างๆ กัน

en: _Back
th: ถ_อยกลับ

en: Go to the previous visited location
th: ถอยกลับไปดูตำแหน่งก่อนหน้า

en: Back history
th: ประวัติย้อนหลัง

en: _Forward
th: เดินห_น้า

en: Go to the next visited location
th: เดินหน้าไปตำแหน่งเดิมถัดไป

en: Forward history
th: ประวัติไปข้างหน้า

en: _Zoom
th: _ขยาย

en: _View As
th: แ_สดงเป็น

en: _Search
th: _ค้นหา

en: _New Tab
th: แท็บ_ใหม่

en: _Close Tab
th: ปิ_ดแท็บ

en: Close tab
th: ปิดแท็บ

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: Show Notes
th: แสดงหมายเหตุ

en: Devices
th: อุปกรณ์

en: Open the contents of your desktop in a folder
th: เปิดดูสิ่งต่างๆ บนพื้นโต๊ะในแบบโฟลเดอร์

en: File System
th: ระบบแฟ้ม

en: Open the contents of the File System
th: เปิดเนื้อหาของระบบแฟ้ม

en: Open the trash
th: เปิดถังขยะ

en: Mount and open %s
th: เมานท์และเปิด %s

en: Browse Network
th: เรียกดูเครือข่าย

en: Browse the contents of the network
th: ท่องดูเนื้อหาของเครือข่าย

en: _Start
th: เ_ริ่ม

en: _Stop
th: _หยุด

en: _Power On
th: เ_ดินเครื่อง

en: _Safely Remove Drive
th: เอาไดรว์ออกอย่างปลอด_ภัย

en: _Connect Drive
th: เ_ชื่อมต่อไดรว์

en: _Disconnect Drive
th: _ตัดการเชื่อมต่อไดรว์

en: _Start Multi-disk Device
th: เ_ริ่มทำงานอุปกรณ์แบบหลายแผ่น

en: _Stop Multi-disk Device
th: _หยุดอุปกรณ์แบบหลายแผ่น

en: _Unlock Drive
th: _ปลดล็อคไดรว์

en: _Lock Drive
th: _ล็อคไดรว์

en: Unable to start %s
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน %s

en: Unable to poll %s for media changes
th: ไม่สามารถสอบถามการเปลี่ยนแผ่นกับ %s

en: Unable to stop %s
th: ไม่สามารถหยุด %s

en: Open in New _Tab
th: เปิดในแ_ท็บใหม่

en: Open in New _Window
th: เปิดในหน้า_ต่างใหม่

en: Remove
th: ลบ

en: Rename...
th: เปลี่ยนชื่อ...

en: _Mount
th: เ_มานท์

en: _Detect Media
th: _ตรวจหาสื่อ

en: _Format
th: _ฟอร์แมต

en: Places
th: สถานที่

en: Show Places
th: แสดงที่หลักๆ

en: Backgrounds and Emblems
th: พื้นหลังและตรา

en: _Remove...
th: _ลบ...

en: Add new...
th: เพิ่มใหม่...

en: Sorry, but pattern %s could not be deleted.
th: ลบลวดลาย %s ไม่สำเร็จ

en: Check that you have permission to delete the pattern.
th: กรุณาตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์ลบลวดลายหรือไม่

en: Sorry, but emblem %s could not be deleted.
th: ลบตรา %s ไม่สำเร็จ

en: Check that you have permission to delete the emblem.
th: กรุณาตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์ลบตราหรือไม่

en: Select an Image File for the New Emblem
th: เลือกรูปสำหรับตราใหม่นี้

en: Create a New Emblem
th: สร้างตราใหม่

en: _Keyword:
th: _คำหลัก:

en: _Image:
th: รู_ป:

en: Create a New Color:
th: สร้างสีใหม่:

en: Color _name:
th: _ชื่อสี:

en: Color _value:
th: _ค่าสี:

en: Sorry, but you cannot replace the reset image.
th: เปลี่ยนรูปสำหรับปุ่ม "ยกเลิก" ไม่ได้

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
th: "ยกเลิก" เป็นรูปพิเศษ จะลบไม่ได้

en: Sorry, but the pattern %s could not be installed.
th: ติดตั้งลวดลาย %s ไม่สำเร็จ

en: Select an Image File to Add as a Pattern
th: เลือกแฟ้มรูปที่จะใช้เป็นลวดลาย

en: The color cannot be installed.
th: ไม่สามารถติดตั้งสีได้

en: Sorry, but you must specify an unused color name for the new color.
th: คุณต้องตั้งชื่อสำหรับสีใหม่ที่จะติดตั้ง โดยใช้ชื่อที่ไม่ซ้ำกับชื่อที่มีอยู่ก่อน

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
th: คุณต้องตั้งชื่อสำหรับสีใหม่ที่จะติดตั้ง โดยไม่ใช่ข้อความเปล่า

en: Select a Color to Add
th: เลือกสีที่จะเพิ่ม

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
th: "%s" ไม่ใช่แฟ้มรูปที่ใช้ได้

en: The file is not an image.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้มรูป

en: Select a Category:
th: เลือกหัวข้อ:

en: C_ancel Remove
th: _ยกเลิกการลบ

en: _Add a New Pattern...
th: เ_พิ่มลวดลายใหม่...

en: _Add a New Color...
th: เ_พิ่มสีใหม่...

en: _Add a New Emblem...
th: เ_พิ่มตราใหม่...

en: Click on a pattern to remove it
th: คลิกบนลวดลายที่จะลบ

en: Click on a color to remove it
th: คลิกบนสีที่จะลบ

en: Click on an emblem to remove it
th: คลิกบนตราที่จะลบ

en: Patterns:
th: ลวดลาย:

en: Colors:
th: สี:

en: Emblems:
th: ตรา:

en: _Remove a Pattern...
th: _ลบลวดลาย...

en: _Remove a Color...
th: _ลบสี...

en: _Remove an Emblem...
th: _ลบตรา...

en: File Type
th: ชนิดแฟ้ม

en: Tags
th: แท็ก

en: Select folder to search in
th: เลือกโฟลเดอร์ที่จะค้นหา

en: Documents
th: เอกสาร

en: Music
th: ดนตรี

en: Video
th: วีดิทัศน์

en: Picture
th: รูปภาพ

en: Illustration
th: ภาพเวกเตอร์

en: Spreadsheet
th: สเปรดชีต

en: Presentation
th: การนำเสนอ

en: Pdf / Postscript
th: Pdf / โพสต์สคริปต์

en: Text File
th: แฟ้มข้อความ

en: Select type
th: เลือกชนิด

en: Any
th: ใดๆ

en: Other Type...
th: ชนิดอื่น...

en: 6 Months
th: 6 เดือน

en: 1 Year
th: 1 ปี

en: Remove this criterion from the search
th: ลบเงื่อนไขนี้ออกจากการค้นหา

en: Search Folder
th: ค้นโฟลเดอร์

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit the saved search
th: แก้ไขการค้นหาที่บันทึกไว้

en: Add a new criterion to this search
th: เพิ่มเงื่อนไขใหม่ในการค้นหานี้

en: Go
th: ไป

en: Reload
th: อ่านใหม่

en: Perform or update the search
th: เริ่มค้นหาหรืออัพเดตการค้นหา

en: _Search for:
th: _ค้นหา:

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Search:
th: ค้นหา:

en: Close the side pane
th: ปิดช่องด้านข้าง

en: _Places
th: _ที่หลักๆ

en: Open _Location...
th: เปิด_ตำแหน่ง...

en: Close P_arent Folders
th: ปิดโ_ฟลเดอร์แม่

en: Close this folder's parents
th: ปิดโฟลเดอร์แม่ของโฟลเดอร์นี้ขึ้นไปทุกระดับ

en: Clos_e All Folders
th: ปิด_ทุกโฟลเดอร์

en: Close all folder windows
th: ปิดหน้าต่างโฟลเดอร์ทุกบาน

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
th: ค้นหาเอกสารและโฟลเดอร์ในคอมพิวเตอร์นี้ด้วยชื่อหรือเนื้อหา

en: Delete all items in the Trash
th: ลบรายการทั้งหมดในถังขยะ

en: Restore Selected Items
th: กู้คืนรายการที่เลือก

en: Restore selected items to their original position
th: กู้รายการที่เลือกคืนสู่ตำแหน่งเดิม

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
th: คุณต้องการลบที่คั่นหน้าทั้งหมดที่อ้างอิงไปตำแหน่งที่ไม่มีอยู่จริง หรือไม่?

en: Bookmark for Nonexistent Location
th: ที่คั่นหน้าสำหรับตำแหน่งที่ไม่มีตัวตน

en: You can choose another view or go to a different location.
th: คุณสามารถเลือกใช้มุมมองอื่น หรือไปที่ตำแหน่งอื่น

en: The location cannot be displayed with this viewer.
th: มุมมองนี้แสดงตำแหน่งนี้ไม่ได้

en: Content View
th: มุมมองเนื้อหา

en: View of the current folder
th: มุมมองของโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: Caja has no installed viewer capable of displaying the folder.
th: Caja ไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมที่สามารถแสดงโฟลเดอร์นี้ไว้

en: The location is not a folder.
th: ตำแหน่งนั้นไม่ได้เป็นโฟลเดอร์

en: Could not find "%s".
th: ไม่พบ "%s"

en: Please check the spelling and try again.
th: กรุณาตรวจตัวสะกดแล้วลองใหม่

en: Caja cannot handle "%s" locations.
th: ยังไม่รองรับการแสดงตำแหน่งชนิด "%s":

en: Caja cannot handle this kind of location.
th: Caja ยังไม่รองรับตำแหน่งชนิดนี้

en: Unable to mount the location.
th: ไม่สามารถเมานท์ตำแหน่งนี้

en: Access was denied.
th: เข้าถึงไม่ได้

en: Could not display "%s", because the host could not be found.
th: ไม่สามารถแสดง "%s" เพราะไม่พบโฮสต์

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
th: กรุณาตรวจว่าตัวสะกดชื่อโฮสต์ถูกต้อง และค่าตั้งพร็อกซีถูกต้อง

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
th: ผิดพลาด: %s
    กรุณาเลือกโปรแกรมอื่นแล้วลองใหม่

en: Go to the location specified by this bookmark
th: ไปที่ตำแหน่งที่ที่คั่นหน้านี้ชี้

en: Caja is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: Caja เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: Caja is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: Caja เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ _ไม่มีการรับประกันใดๆ_ ไม่มีแม้การรับประกัน _อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์_ หรือ _ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ_ กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Caja; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
th: คุณควรจะได้รับสำเนาของ GNU General Public License มาพร้อมกับ Caja ถ้าคุณไม่ได้รับ กรุณาติดต่อไปที่ Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: Caja lets you organize files and folders, both on your computer and online.
th: Caja ช่วยคุณจัดระเบียบแฟ้มและโฟลเดอร์ต่างๆ ทั้งในเครื่องของคุณเองและในเครือข่าย

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _View
th: มุ_มมอง

en: Close this folder
th: ปิดโฟลเดอร์นี้

en: _Backgrounds and Emblems...
th: _พื้นหลังและตรา...

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
th: แสดงลวดลาย สี และตรา ที่ใช้ตกแต่ง Caja ได้

en: Prefere_nces
th: ปรับแ_ต่ง

en: Edit Caja preferences
th: ปรับแต่ง Caja

en: Open _Parent
th: เปิดโฟ_ลเดอร์แม่

en: Open the parent folder
th: เปิดโฟลเดอร์ชั้นนอก

en: Stop loading the current location
th: หยุดอ่านตำแหน่งปัจจุบัน

en: _Reload
th: โห_ลดใหม่

en: Reload the current location
th: อ่านตำแหน่งปัจจุบันใหม่

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: Display Caja help
th: แสดงวิธีใช้ Caja

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: Display credits for the creators of Caja
th: แสดงรายชื่อผู้เขียน Caja

en: Zoom _In
th: ขยายเ_ข้า

en: Increase the view size
th: เพิ่มขนาดการแสดงผล

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Decrease the view size
th: ลดขนาดการแสดงผล

en: Normal Si_ze
th: _ขนาดปกติ

en: Use the normal view size
th: ใช้ขนาดการแสดงผลปกติ

en: Connect to _Server...
th: เชื่อมต่อไปเ_ซิร์ฟเวอร์...

en: Connect to a remote computer or shared disk
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายหรือดิสก์ที่เปิดใช้ร่วม

en: _Home Folder
th: โฟลเดอร์_บ้าน

en: _Computer
th: _คอมพิวเตอร์

en: _Network
th: เค_รือข่าย

en: T_emplates
th: _แม่แบบ

en: Open your personal templates folder
th: เปิดโฟลเดอร์แม่แบบส่วนตัวของคุณ

en: _Trash
th: _ถังขยะ

en: Open your personal trash folder
th: เปิดโฟลเดอร์ถังขยะส่วนตัวของคุณ

en: Show _Hidden Files
th: แ_สดงแฟ้มที่ซ่อน

en: Toggle the display of hidden files in the current window
th: เปิด-ปิดการแสดงแฟ้มซ่อนในหน้าต่างปัจจุบัน

en: _Up
th: ขึ้_น

en: _Home
th: _บ้าน

en: Loading...
th: กำลังอ่าน...

en: These files are on an Audio CD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นซีดีเพลง

en: These files are on an Audio DVD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นดีวีดีเพลง

en: These files are on a Video DVD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นดีวีดีหนัง

en: These files are on a Video CD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นซีดีหนัง

en: These files are on a Super Video CD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นซูเปอร์วิดีโอซีดี

en: These files are on a Photo CD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นซีดีภาพถ่าย

en: These files are on a Picture CD.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในแผ่นซีดีรูปภาพ

en: The media contains digital photos.
th: สื่อมีภาพถ่ายดิจิทัล

en: These files are on a digital audio player.
th: แฟ้มเหล่านี้อยู่ในเครื่องเล่นเพลงดิจิทัล

en: The media contains software.
th: สื่อมีซอฟต์แวร์

en: The media has been detected as "%s".
th: สื่อถูกตรวจพบว่าเป็น "%s"

en: Zoom In
th: ขยาย

en: Zoom Out
th: ย่อ

en: Zoom to Default
th: ขยายอยู่ที่ขนาดปริยาย

en: Zoom
th: ย่อ-ขยาย

en: Set the zoom level of the current view
th: ตั้งขนาดย่อขยายสำหรับมุมมองปัจจุบัน

en: Background
th: พื้นหลัง

en: E_mpty Trash
th: เ_ทขยะ

en: Create L_auncher...
th: สร้าง_ตัวเรียกโปรแกรม...

en: Create a new launcher
th: สร้างปุ่มเรียกใหม่

en: Change Desktop _Background
th: เปลี่ยนพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
th: เปิดหน้าต่างเลือกสีหรือลวดลายพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Empty Trash
th: เทขยะ

en: _Desktop
th: _พื้นโต๊ะ

en: The desktop view encountered an error.
th: เกิดข้อผิดพลาดในมุมมองแบบพื้นโต๊ะ

en: The desktop view encountered an error while starting up.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มต้นมุมมองพื้นโต๊ะ

en: Select Items Matching
th: เลือกรายการที่ตรงกับ

en: _Pattern:
th: รูปแ_บบ:

en: Examples:
th: ตัวอย่าง:

en: Save Search as
th: บันทึกการค้นหาเป็น

en: _Save
th: _บันทึก

en: Search _name:
th: _ชื่อรายการค้น:

en: _Folder:
th: โ_ฟลเดอร์:

en: Select Folder to Save Search In
th: เลือกโฟลเดอร์ที่จะเก็บบันทึกการค้นหา

en: "%s" selected
th: เลือก "%s"

en: Free space: %s
th: เนื้อที่ว่าง: %s

en: %s, Free space: %s
th: %s, เนื้อที่ว่าง: %s

en: Open parent location
th: เปิดตำแหน่งชั้นนอก

en: Open parent location for the selected item
th: เปิดตำแหน่งชั้นนอกของรายการที่เลือก

en: Run "%s" on any selected items
th: เรียกใช้ "%s" บนแต่ละรายการที่เลือก

en: Create Document from template "%s"
th: สร้างเอกสารจากแม่แบบ "%s"

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
th: ทุกแฟ้มในโฟลเดอร์นี้ ที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ จะถูกแสดงไว้ในเมนูสคริปต์

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
th: เมื่อคุณเลือกสคริปต์จากเมนูนั้น สคริปต์ที่เลือกจะถูกเรียกใช้ โดยมีรายการที่เลือกไว้เป็นอินพุต

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu. Choosing a script from the menu will run that script.
    
    When executed from a local folder, scripts will be passed the selected file names. When executed from a remote folder (e.g. a folder showing web or ftp content), scripts will be passed no parameters.
    
    In all cases, the following environment variables will be set by Caja, which the scripts may use:
    
    CAJA_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths for selected files (only if local)
    
    CAJA_SCRIPT_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs for selected files
    
    CAJA_SCRIPT_CURRENT_URI: URI for current location
    
    CAJA_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: position and size of current window
    
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths for selected files in the inactive pane of a split-view window (only if local)
    
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs for selected files in the inactive pane of a split-view window
    
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_CURRENT_URI: URI for current location in the inactive pane of a split-view window
th: ทุกแฟ้มในโฟลเดอร์นี้ ที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ จะถูกแสดงไว้ในเมนูสคริปต์ โดยสคริปต์จะทำงานเมื่อถูกเลือก
    
    ถ้าเป็นการเรียกจากโฟลเดอร์ในเครื่อง สคริปต์จะได้รับชื่อแฟ้มที่เลือกเป็นอาร์กิวเมนต์ ถ้าเป็นการเรียกจากโฟลเดอร์ในเครือข่าย (เช่น โฟลเดอร์ที่เป็นเว็บหรือ FTP) ก็จะไม่ส่งอาร์กิวเมนต์อะไรให้เลย
    
    ไม่ว่ากรณีใดก็ตาม Caja จะกำหนดตัวแปรสภาพแวดล้อมต่อไปนี้ เพื่อให้สคริปต์ใช้ได้:
    
    CAJA_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: รายชื่อพาธของแฟ้มที่เลือก คั่นด้วย newline (เฉพาะจากในเครื่องเท่านั้น)
    
    CAJA_SCRIPT_SELECTED_URIS: รายชื่อ URI ของแฟ้มที่เลือก คั่นด้วย newline
    
    CAJA_SCRIPT_CURRENT_URI: URI ของตำแหน่งปัจจุบัน
    
    CAJA_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: ตำแหน่งและขนาดของหน้าต่างปัจจุบัน
    
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_SELECTED_FILE_PATHS: รายชื่อพาธของแฟ้มที่เลือกในช่องที่ไม่ทำงานของหน้าต่างที่มีการแบ่งช่อง คั่นด้วย newline (เฉพาะจากในเครื่องเท่านั้น)
    
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_SELECTED_URIS: รายชื่อ URI ของแฟ้มที่เลือกในช่องที่ไม่ทำงานของหน้าต่างที่มีการแบ่งช่อง คั่นด้วย newline
     
    CAJA_SCRIPT_NEXT_PANE_CURRENT_URI: URI ของตำแหน่งปัจจุบันในช่องที่ไม่ทำงานของหน้าต่างที่มีการแบ่งช่อง

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
th: "%s" จะถูกย้ายถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะ"

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
th: "%s" จะถูกคัดลอกถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะ"

en: There is nothing on the clipboard to paste.
th: ไม่มีอะไรในคลิปบอร์ดจะแปะ

en: Unable to unmount location
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ตำแหน่งได้

en: Unable to eject location
th: ไม่สามารถดันตำแหน่งออกได้

en: Unable to stop drive
th: ไม่สามารถหยุดไดรว์ได้

en: Connect to Server %s
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ %s

en: _Connect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Link _name:
th: _ชื่อจุดเชื่อมโยง:

en: Create _Document
th: สร้างเ_อกสาร

en: Open Wit_h
th: เปิดด้ว_ย

en: Choose a program with which to open the selected item
th: เลือกโปรแกรมที่จะใช้เปิดรายการที่เลือก

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: View or modify the properties of each selected item
th: ดูหรือแก้ไขคุณสมบัติ ของแต่ละรายการที่เลือก

en: Create _Folder
th: สร้างโฟลเ_ดอร์

en: Create a new empty folder inside this folder
th: สร้างโฟลเดอร์เปล่าข้างในโฟลเดอร์นี้

en: No templates installed
th: ไม่มีต้นแบบติดตั้งอยู่

note: Translators: this is used to indicate that a file doesn't contain anything label, accelerator
en: _Empty File
th: แฟ้มเ_ปล่า

en: Create a new empty file inside this folder
th: สร้างแฟ้มเปล่าข้างในโฟลเดอร์นี้

en: Open the selected item in this window
th: เปิดรายการที่เลือกในหน้าต่างนี้

en: Open in Navigation Window
th: เปิดในหน้าต่างแบบท่องดู

en: Open each selected item in a navigation window
th: เปิดแต่ละรายการที่เลือก ในหน้าต่างแบบท่องดู

en: Open each selected item in a new tab
th: เปิดแต่ละรายการที่เลือกในแท็บใหม่

en: Open in _Folder Window
th: เปิดในหน้าต่างโ_ฟลเดอร์

en: Open each selected item in a folder window
th: เปิดแต่ละรายการที่เลือกในหน้าต่างโฟลเดอร์

en: Other _Application...
th: โปรแกรม_อื่น...

en: Choose another application with which to open the selected item
th: เลือกใช้โปรแกรมอื่นเปิดรายการที่เลือก

en: Open With Other _Application...
th: เปิดด้วยโปรแกรม_อื่น...

en: _Open Scripts Folder
th: _เปิดโฟลเดอร์สคริปต์

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
th: เปิดโฟลเดอร์ที่บรรจุสคริปต์ที่แสดงในเมนูนี้

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
th: เตรียมแฟ้มที่เลือก ไว้สำหรับย้ายด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
th: เตรียมแฟ้มที่เลือก ไว้สำหรับคัดลอกด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
th: ย้ายหรือคัดลอกแฟ้มที่ถูก "ตัด" หรือ "คัดลอก" ไว้ มาที่นี่

en: _Paste Into Folder
th: _แปะลงในโฟลเดอร์

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
th: ย้ายหรือคัดลอกแฟ้มที่ถูก "ตัด" หรือ "คัดลอก" ไว้ มาที่โฟลเดอร์ที่เลือก

en: Select all items in this window
th: เลือกรายการทุกรายการในหน้าต่างนี้

en: Select I_tems Matching...
th: เ_ลือกรายการที่ตรงกับ...

en: Select items in this window matching a given pattern
th: เลือกรายการในหน้าต่างนี้ที่ตรงกับรูปแบบที่กำหนด

en: _Invert Selection
th: _สลับข้างรายการเลือก

en: Select all and only the items that are not currently selected
th: เลือกเฉพาะรายการทั้งหมดที่ไม่ได้เลือกอยู่ในขณะนี้

en: D_uplicate
th: ทำ_สำเนา

en: Duplicate each selected item
th: ทำสำเนาของแต่ละรายการที่เลือก

en: Create a symbolic link for each selected item
th: สร้างจุดเชื่อมโยงสำหรับแต่ละรายการที่เลือก

en: _Rename...
th: เ_ปลี่ยนชื่อ...

en: Rename selected item
th: เปลี่ยนชื่อรายการที่เลือก

en: Move each selected item to the Trash
th: ย้ายรายการที่เลือกไปไว้ในถังขยะ

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
th: ลบรายการที่เลือกโดยไม่ผ่านถังขยะ

en: _Restore
th: กู้_คืน

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: Undo the last action
th: เรียกคืนการกระทำสุดท้าย

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: Redo the last undone action
th: ทำซ้ำคำสั่งที่เรียกคืนล่าสุด

en: Reset View to _Defaults
th: ใช้มุมมอง_ปริยาย

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
th: ใช้ค่าปริยายของมุมมองนี้ สำหรับการเรียงแฟ้มและขนาดย่อขยาย

en: Connect To This Server
th: เชื่อมต่อไปเซิร์ฟเวอร์นี้

en: Make a permanent connection to this server
th: ทำการเชื่อมต่อไปเซิร์ฟเวอร์นี่อย่างถาวร

en: Mount the selected volume
th: เมานท์โวลุมที่เลือก

en: Unmount the selected volume
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เลือก

en: Eject the selected volume
th: ดันแผ่นที่เลือกออก

en: Format the selected volume
th: ฟอร์แมตโวลุมที่เลือก

en: Start the selected volume
th: เริ่มทำงานโวลุมที่เลือก

en: Stop the selected volume
th: หยุดโวลุมที่เลือก

en: Detect media in the selected drive
th: ตรวจหาสื่อในไดรว์ที่เลือก

en: Mount the volume associated with the open folder
th: เมานท์โวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Unmount the volume associated with the open folder
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Eject the volume associated with the open folder
th: ดันโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิดออก

en: Format the volume associated with the open folder
th: ฟอร์แมตโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Start the volume associated with the open folder
th: เริ่มทำงานโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Stop the volume associated with the open folder
th: หยุดโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Open File and Close window
th: เปิดแฟ้มและปิดหน้าต่าง

en: Sa_ve Search
th: บัน_ทึกการค้นหา

en: Save the edited search
th: บันทึกรายการค้นที่แก้ไข

en: Sa_ve Search As...
th: บันทึกการค้นหาเ_ป็น...

en: Save the current search as a file
th: บันทึกรายการค้นปัจจุบันลงเป็นแฟ้ม

en: Open this folder in a navigation window
th: เปิดโฟลเดอร์นี้ในหน้าต่างแบบท่องดู

en: Open this folder in a new tab
th: เปิดโฟลเดอร์นี้ในแท็บใหม่

en: Open this folder in a folder window
th: เปิดโฟลเดอร์นี้ในหน้าต่างโฟลเดอร์

en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
th: เตรียมโฟลเดอร์นี้สำหรับย้ายด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
th: เตรียมโฟลเดอร์นี้สำหรับคัดลอกด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
th: ย้ายหรือคัดลอกแฟ้มที่ถูก "ตัด" หรือ "คัดลอก" ไว้ มาที่โฟลเดอร์นี้

en: Move this folder to the Trash
th: ย้ายโฟลเดอร์นี้ไปลงถังขยะ

en: Delete this folder, without moving to the Trash
th: ลบโฟลเดอร์นี้ทิ้ง โดยไม่ผ่านถังขยะ

en: Mount the volume associated with this folder
th: เมานท์โวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้

en: Unmount the volume associated with this folder
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้

en: Eject the volume associated with this folder
th: ดันโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้ออก

en: Format the volume associated with this folder
th: ฟอร์แมตโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้

en: Start the volume associated with this folder
th: เริ่มทำงานโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้

en: Stop the volume associated with this folder
th: หยุดโวลุมที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์นี้

en: View or modify the properties of this folder
th: ดูหรือแก้ไขคุณสมบัติของโฟลเดอร์นี้

en: _Other pane
th: _อีกช่องหนึ่ง

en: Copy the current selection to the other pane in the window
th: คัดลอกรายการที่เลือกไปยังอีกช่องหนึ่งในหน้าต่างนี้

en: Move the current selection to the other pane in the window
th: ย้ายรายการที่เลือกไปยังอีกช่องหนึ่งในหน้าต่างนี้

en: Copy the current selection to the home folder
th: คัดลอกรายการที่เลือกไปยังโฟลเดอร์บ้าน

en: Move the current selection to the home folder
th: ย้ายรายการที่เลือกไปยังโฟลเดอร์บ้าน

en: Copy the current selection to the desktop
th: คัดลอกรายการที่เลือกไปยังพื้นโต๊ะ

en: Move the current selection to the desktop
th: ย้ายรายการที่เลือกไปยังพื้นโต๊ะ

note: Translators: %s is a directory
en: Run or manage scripts from %s
th: เรียกหรือจัดการสคริปต์จาก %s

en: _Scripts
th: _สคริปต์

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
th: ย้ายโฟลเดอร์ที่เปิดออกจากถังขยะไปยัง "%s"

en: Start the selected drive
th: เริ่มทำงานไดรว์ที่เลือก

en: Connect to the selected drive
th: เชื่อมต่อกับไดรว์ที่เลือก

en: _Start Multi-disk Drive
th: เ_ริ่มทำงานไดรว์แบบหลายแผ่น

en: Start the selected multi-disk drive
th: เริ่มทำงานไดรว์แบบหลายแผ่นที่เลือก

en: U_nlock Drive
th: _ปลดล็อคไดรว์

en: Unlock the selected drive
th: ปลดล็อคไดรว์ที่เลือก

en: Stop the selected drive
th: หยุดไดรว์ที่เลือก

en: Safely remove the selected drive
th: เอาไดรว์ที่เลือกออกอย่างปลอดภัย

en: _Disconnect
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: Disconnect the selected drive
th: ตัดการเชื่อมต่อกับไดรว์ที่เลือก

en: _Stop Multi-disk Drive
th: _หยุดไดรว์แบบหลายแผ่น

en: Stop the selected multi-disk drive
th: หยุดไดรว์แบบหลายแผ่นที่เลือก

en: Lock the selected drive
th: ล็อคไดรว์ที่เลือก

en: Start the drive associated with the open folder
th: เริ่มทำงานไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Connect to the drive associated with the open folder
th: เชื่อมต่อกับไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Start the multi-disk drive associated with the open folder
th: เริ่มทำงานไดรว์แบบหลายแผ่นที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Unlock the drive associated with the open folder
th: ปลดล็อคไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: _Stop the drive associated with the open folder
th: _หยุดไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Safely remove the drive associated with the open folder
th: เอาไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิดออกอย่างปลอดภัย

en: Disconnect the drive associated with the open folder
th: ตัดการเชื่อมต่อกับไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Stop the multi-disk drive associated with the open folder
th: หยุดไดรว์แบบหลายแผ่นที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Lock the drive associated with the open folder
th: ล็อคไดรว์ที่เชื่อมโยงกับโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Browse in New _Window
th: ท่องดูในห_น้าต่างใหม่

en: Browse in New _Tab
th: ท่องดูในแ_ท็บใหม่

en: _Delete Permanently
th: _ลบทิ้งอย่างถาวร

en: Delete the open folder permanently
th: ลบโฟลเดอร์ที่เปิดทิ้งอย่างถาวร

en: Move the open folder to the Trash
th: ย้ายโฟลเดอร์ที่เปิดไปลงถังขยะ

en: _Open With %s
th: _เปิดด้วย %s

en: Delete all selected items permanently
th: ลบรายการที่เลือกทั้งหมดอย่างถาวร

en: View or modify the properties of the open folder
th: ดูหรือแก้ไขคุณสมบัติของโฟลเดอร์ที่เปิด

en: Download location?
th: ดาวน์โหลดตำแหน่งนี้หรือไม่?

en: You can download it or make a link to it.
th: คุณสามารถดาวน์โหลดหรือสร้างจุดเชื่อมโยงไปที่ตำแหน่งนั้นก็ได้

en: Make a _Link
th: ส_ร้างจุดเชื่อมโยง

en: _Download
th: _ดาวน์โหลด

en: Drag and drop is not supported.
th: ไม่รองรับการลากไปปล่อย

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
th: รองรับการลากไปปล่อยเฉพาะระบบแฟ้มบนเครื่อง

en: An invalid drag type was used.
th: ใช้วิธีลากที่ไม่ถูกต้อง

en: Undo
th: เรียกคืน

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Command
th: คำสั่ง

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการอ่าน "%s"

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
th: ไม่พบ "%s" แฟ้มนี้อาจจะเพิ่งถูกลบไป

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
th: ขออภัย ไม่สามารถแสดงเนื้อหาทั้งหมดของ "%s": %s

en: The folder contents could not be displayed.
th: แสดงข้อมูลของโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
th: ชื่อ "%s" มีอยู่แล้วในโฟลเดอร์นี้ กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
th: ไม่มี "%s" ในโฟลเดอร์ แฟ้มนี้อาจจะเพิ่งถูกลบหรือย้ายไป

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์สำหรับการเปลี่ยนชื่อ "%s"

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
th: ใช้ชื่อ "%s" ไม่ได้เพราะมีตัวอักษร "/".  กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
th: ชื่อ "%s" ใช้ไม่ได้  กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ "%s" เป็น "%s": %s

en: The item could not be renamed.
th: เปลี่ยนชื่อรายการนี้ไม่สำเร็จ

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิในการเปลี่ยนกลุ่มของ "%s"

en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนกลุ่มของ "%s": %s

en: The group could not be changed.
th: เปลี่ยนกลุ่มไม่สำเร็จ

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนเจ้าของของ "%s": %s

en: The owner could not be changed.
th: เปลี่ยนเจ้าของไม่สำเร็จ

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
th: ขออภัย ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์ของ "%s": %s

en: The permissions could not be changed.
th: ไม่สามารถเปลี่ยนสิทธิ์ผู้ใช้ได้

en: Renaming "%s" to "%s".
th: กำลังเปลี่ยนชื่อ "%s" ไปเป็น "%s"

en: by _Name
th: ตาม_ชื่อ

en: Keep icons sorted by name in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามชื่อ

en: by _Size
th: ตาม_ขนาด

en: Keep icons sorted by size in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามขนาด

en: by _Type
th: ตามช_นิด

en: Keep icons sorted by type in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามชนิด

en: by Modification _Date
th: ตาม_วันที่แก้ไข

en: Keep icons sorted by modification date in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามวันที่ถูกแก้ไข

en: by _Emblems
th: ตาม_ตรา

en: Keep icons sorted by emblems in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามตรา

en: by T_rash Time
th: ตามเวลาที่ทิ้งลง_ถังขยะ

en: Keep icons sorted by trash time in rows
th: เรียงไอคอนเป็นแถวตามเวลาที่ทิ้งลงถังขยะ

en: Arran_ge Items
th: _จัดเรียงรายการ

en: Resize Icon...
th: ปรับขนาดไอคอน...

en: Make the selected icon resizable
th: ทำไอคอนที่เลือกให้ปรับขนาดได้

en: Restore Icons' Original Si_zes
th: กลับไปใช้_ขนาดปกติของไอคอน

en: Restore each selected icon to its original size
th: กลับไปใช้ขนาดปกติของไอคอนที่เลือก

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
th: เรียงไอคอนให้พอดีหน้าต่าง และไม่ให้ทับกัน

en: Compact _Layout
th: _จัดวางอย่างกระชับ

en: Toggle using a tighter layout scheme
th: ใช้/เลิก จัดวางไอคอนให้กระชับใกล้กัน

en: Re_versed Order
th: เรียง_แบบย้อนกลับ

en: Display icons in the opposite order
th: เรียงไอคอนย้อนกลับจากปกติ

en: _Keep Aligned
th: _จัดให้ตรงแนว

en: Keep icons lined up on a grid
th: เรียงไอคอนให้ตรงแนว

en: _Manually
th: จัดเรียงเ_อง

en: Leave icons wherever they are dropped
th: ปล่อยไอคอนไว้ที่ที่นำไปวางไว้

en: By _Name
th: ตาม_ชื่อ

en: By _Size
th: ตาม_ขนาด

en: By _Type
th: ตาม_ชนิด

en: By Modification _Date
th: ตาม_วันที่แก้ไข

en: By _Emblems
th: ตาม_ตรา

en: By T_rash Time
th: ตามเวลาที่ทิ้งลง_ถังขยะ

en: Restore Icon's Original Si_ze
th: กลับไปใช้_ขนาดปกติของไอคอน

en: pointing at "%s"
th: กำลังชี้ไปที่ "%s"

note: Translators: this is used in the view menu
en: _Icons
th: ไอ_คอน

en: The icon view encountered an error.
th: เกิดข้อผิดพลาดในมุมมองไอคอน

en: The icon view encountered an error while starting up.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มต้นมุมมองไอคอน

en: Display this location with the icon view.
th: แสดงตำแหน่งนี้ด้วยมุมมองไอคอน

note: Translators: this is used in the view menu
en: _Compact
th: _กระชับ

en: The compact view encountered an error.
th: เกิดข้อผิดพลาดในมุมมองแบบกระชับ

en: The compact view encountered an error while starting up.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มต้นมุมมองแบบกระชับ

en: Display this location with the compact view.
th: แสดงตำแหน่งนี้ด้วยมุมมองแบบกระชับ

en: (Empty)
th: (ว่างเปล่า)

en: %s Visible Columns
th: คอลัมน์ที่แสดงใน %s

en: Choose the order of information to appear in this folder:
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในโฟลเดอร์นี้:

en: Visible _Columns...
th: _คอลัมน์ที่แสดง...

en: Select the columns visible in this folder
th: เลือกคอลัมน์ที่จะแสดงในโฟลเดอร์นี้

note: Translators: this is used in the view menu
en: _List
th: _รายชื่อ

en: The list view encountered an error.
th: เกิดข้อผิดพลาดในมุมมองแบบรายชื่อ

en: The list view encountered an error while starting up.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มต้นมุมมองแบบรายชื่อ

en: Display this location with the list view.
th: แสดงตำแหน่งนี้ด้วยมุมมองแบบรายชื่อ

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
th: กำหนดไอคอนได้แค่ทีละอัน

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: %s Properties
th: คุณสมบัติของ %s

en: Cancel Group Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนกลุ่มหรือไม่?

en: Cancel Owner Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนเจ้าของหรือไม่?

en: nothing
th: ไม่มีอะไร

en: unreadable
th: ไม่สามารถอ่านได้

en: (some contents unreadable)
th: (ข้อมูลบางส่วนไม่สามารถอ่านไได้)

en: Contents:
th: เนื้อหา:

note: Translators: "used" refers to the capacity of the filesystem
en: used
th: ใช้

note: Translators: "free" refers to the capacity of the filesystem
en: free
th: ว่าง

en: Total capacity:
th: ความจุรวม:

en: Filesystem type:
th: ชนิดระบบแฟ้ม:

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Link target:
th: จุดหมายจุดเชื่อมโยง:

en: Volume:
th: โวลุม:

en: Accessed:
th: เข้าถึงเมื่อ:

en: Modified:
th: วันที่แก้ไข:

en: Created:
th: วันที่สร้าง:

en: Free space:
th: เนื้อที่ว่าง:

en: _Read
th: _อ่าน:

en: _Write
th: เ_ขียน:

en: E_xecute
th: เ_รียกใช้

note: Translators: this gets concatenated to "no read", * "no access", etc. (see following strings)
en: no
th: ไม่ให้

en: list
th: ดูรายชื่อแฟ้ม

en: read
th: อ่าน

en: create/delete
th: สร้าง/ลบ

en: write
th: เขียน

en: access
th: เข้าถึง

en: Access:
th: การเข้าถึง:

en: Folder access:
th: การเข้าถึงโฟลเดอร์:

en: File access:
th: การเข้าถึงแฟ้ม:

en: List files only
th: ดูรายชื่อแฟ้มเท่านั้น

en: Access files
th: เข้าถึงแฟ้ม

en: Create and delete files
th: สร้างและลบแฟ้ม

en: Read-only
th: อ่านได้เท่านั้น

en: Read and write
th: อ่านและเขียนได้

en: Special flags:
th: ป้ายบอกสถานะพิเศษ:

en: Set _user ID
th: ตั้งหมายเลขผู้ใ_ช้

en: Set gro_up ID
th: ตั้งหมายเลขกลุ่_ม

en: _Owner:
th: เ_จ้าของ:

en: Owner:
th: เจ้าของ:

en: _Group:
th: _กลุ่ม:

en: Group:
th: กลุ่ม:

en: Others
th: อื่นๆ

en: Execute:
th: เรียกใช้:

en: Allow _executing file as program
th: อนุญาตให้เ_รียกใช้แฟ้มเป็นโปรแกรม

en: Others:
th: อื่นๆ:

en: Folder Permissions:
th: การกำหนดสิทธิ์ของโฟลเดอร์:

en: File Permissions:
th: การกำหนดสิทธิ์ของแฟ้ม:

en: Text view:
th: ดูเป็นข้อความ:

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
th: คุณไม่ใช่เจ้าของแฟ้ม/โฟลเดอร์ คุณจึงเปลี่ยนสิทธิ์เหล่านี้ไม่ได้

en: SELinux context:
th: Context ของ SELinux:

en: Last changed:
th: เวลาที่แก้ไขล่าสุด:

en: Apply Permissions to Enclosed Files
th: กำหนดสิทธิ์การใช้แฟ้มที่อยู่ภายใน

en: The permissions of "%s" could not be determined.
th: ไม่สามารถกำหนดสิทธิ์ของ "%s"

en: The permissions of the selected file could not be determined.
th: ไม่สามารถกำหนดสิทธิ์ของแฟ้มที่เลือก

en: Creating Properties window.
th: กำลังสร้างหน้าต่างคุณสมบัติ

en: Select Custom Icon
th: เลือกไอคอนกำหนดเอง

en: Tree
th: ต้นไม้

en: Show Tree
th: แสดงต้นไม้
