calibre - en to cy translation catalogue (160 entries)

en: Does absolutely nothing
cy: Dim yn gwneud dim byd

en: Unknown
cy: Dieithr

en: Base
cy: Sail

en: Customize
cy: Addasu

en: Cannot configure
cy: Methu ffurfweddu

en: File type
cy: Math o ffeil

en: Metadata reader
cy: Porïwr uwchddata

en: Metadata writer
cy: Golygydd uwchddata

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Store
cy: Storfa

en: Extract cover from comic files
cy: Tynnwch clawr o ffeiliau comig

en: Read metadata from %s files
cy: Darllenwch uwchddata o'r ffeiliau %s

en: Set metadata in %s files
cy: Gosodwch uwchddata yn ffeiliau %s

en: Set metadata from %s files
cy: Gosodwch uwchddata o ffeiliau %s

en: Add books to calibre or the connected device
cy: Ychwanegwch llyfrau i Calibre neu i ddyfais cysylltiedig

en: Delete books from your calibre library or connected device
cy: Diléuwch lyfrau o'ch llyfrgell Calibre neu'ch dyfais cysylltiedig

en: Edit the metadata of books in your calibre library
cy: Golygwch yr uwchddata o lyfrau yn eich llyfrgell Calibre

en: Read books in your calibre library
cy: Darllenwch lyfrau yn eich llyfrgell Calibre

en: Show a list of related books quickly
cy: Dangoswch rhestr o lyfrau cytras

en: Restart calibre
cy: Ail-ddechreuwch Calibre

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
cy: Agorwch y ffolder sy'n cynnwys ffeiliau lyfr yn eich llyfrgell Calibre

en: Send books to the connected device
cy: Anfonwch lyfrau i'r ddyfais cysylltiedig

en: Customize calibre
cy: Addaswch Calibre

en: Easily find books similar to the currently selected one
cy: Chwiliwch am lyfrau sy'n debyg i'r lyfr ddewisiedig

en: Edit the collections in which books are placed on your device
cy: Golygwch y casgliadau sy'n cynnwys llyfrau ar eich ddyfais

en: Copy a book from one calibre library to another
cy: Copïwch lyfr o un llyfrgell Calibre i'r llall

en: Choose a random book from your calibre library
cy: Dewiswch lyfr ar hâp o'ch llyfrgell Calibre

en: Search for books from different book sellers
cy: Chwiliwch am lyfrau o siopau lyfrau gwahanol

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
cy: Addaswch golwg a theimlad o'r rhyngwyneb Calibre i'ch ddant

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Change the way calibre behaves
cy: Addaswch ymddygiad Calibre

en: Add your own columns
cy: Ychwanegwch eich colofnau dy hun

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
cy: Ychwanegwch/tynnwch eich colofnau eich hun i restr lyfrau Calibre

en: Searching
cy: Wrthi'n chwilio

en: Customize the way searching for books works in calibre
cy: Addaswch sut mai chwilio am lyfrau yn gweithio mewn Calibre

en: Conversion
cy: Trosiad

en: Adding books
cy: Wrthi'n ychwanegu llyfrau

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
cy: Dewiswch sut mai Calibre yn darllen uwchddata o ffeiliau tra ychwanegu llyfrau

en: Saving books to disk
cy: Wrthi'n cadw lyfrau ar y ddisg

en: Sending books to devices
cy: Wrthi'n danfon lyfrau i'r ddyfeisiau

en: Change metadata fields before saving/sending
cy: Newidwch meysydd uwchddata cyn cadw neu anfon

en: Advanced
cy: Pellach

en: Create your own template functions
cy: Crëwch eich ffwythiannau patrymlun eich hun

en: Sharing books by email
cy: Wrthi'n rhannu lyfrau gyda e-bost

en: Sharing
cy: Wrthi'n rhannu

en: Sharing over the net
cy: Wrthi'n rhannu dros y rhyngrwyd

en: Metadata download
cy: Lawrlwythwch uwchddata

en: Plugins
cy: Ategion

en: Add/remove/customize various bits of calibre functionality
cy: Ychwanegwch/dileuwch/addaswch darnau gwahanol o peirianweithau Calibre

en: Tweaks
cy: Newidiadau bach

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
cy: Addaswch y byrlwybrau allweddell y mae Calibre yn ddefnyddio

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Miscellaneous advanced configuration
cy: Ffurfweddiad pellach amrywiol

en: Input profile
cy: Proffeil mewnbwn

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
cy: Am y ddyfeisiau SONY PRS y mae'r proffeil yma. Y 500/505/600/700 ayyb.

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
cy: Am y SONY PRS 300 y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
cy: Am y SONY PRS-900 y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
cy: Am y Microsoft Reader y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
cy: Am lyfrau Mobipocket y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
cy: Am y Hanlin V3 a'i chlonau y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
cy: Am y Hanlin V5 a'i chlonau y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Cybook G3.
cy: Am y Cybook G3 y mae'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
cy: Am y Cybook Opus ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
cy: Am yr Amazon Kindle ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
cy: Am yr IRex ILiad ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
cy: Am yr IRex Digital Reader 1000 ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
cy: Am yr IRex Digital Reader 800 ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the B&N Nook.
cy: Am y B&N Nook ydy'r proffeil yma

en: Output profile
cy: Proffeil allbwn

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
cy: Am y Kobo Reader ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
cy: Am y SONY PRS-300 ydy'r proffeil yma

en: Suitable for use with any e-ink device
cy: Yn addas am bob ddyfais e-inc

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
cy: Am y 5-modfedd JetBook ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
cy: Am yr Amazon Kindle DX ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Fire.
cy: Am yr Amazon Kindle Fire ydy'r proffeil yma

en: This profile is intended for the B&N Nook Color.
cy: Am y B&N Nook Color y mae'r proffeil yma

en: News
cy: Newyddion

en: Yes
cy: Iawn

en: Main
cy: Sail

en: Card A
cy: Cerdyn A

en: Card B
cy: Cerdyn B

en: Debug log
cy: Cofnodydd dadfygio

en: Communicate with Android phones.
cy: Cyfathrebwch gyda ffoniau Android

en: Communicate with S60 phones.
cy: Cyfathrebwch gyda ffoniau S60

en: Communicate with WebOS tablets.
cy: Cyfathrebwch gyda tabledau WebOS

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
cy: Cyfathrebwch gyda ffônau clyfar Blackberry

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
cy: Cyfathrebwch gyda'r Astak Mentor EB600

en: Communicate with the PocketBook 360+ reader.
cy: Cyfathrebwch gyda'r porïwr PocketBook 360+

en: Communicate with the PocketBook 701
cy: Cyfathrebwch gyda'r PocketBook 701

en: Communicate with the Infibeam Pi2 reader.
cy: Cyfathrebwch gyda'r porïwr Infibeam Pi2

en: Communicate with the Entourage Edge.
cy: Cyfathrebwch gyda'r Entourage Edge

en: Use an arbitrary folder as a device.
cy: Defnyddiwch ffolder fel ddyfais

en: Communicate with The Book reader.
cy: Cyfathrebwch gyda porïwr The Book

en: Communicate with the Libre Air reader.
cy: Cyfathrebwch gyda porïwr Libre Air

en: Removing books from device...
cy: Wrthi'n dileu lyfrau o'r ddyfais

en: Communicate with the Azbooka
cy: Cyfathrebwch gyda'r Azbooka

en: Cannot get files from this device
cy: Methwyd i adalw ffeiliau o'r ddyfais hwn

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
cy: Cyfathrebwch gyda'r IRex Digital Reader 800

en: Communicate with the Iriver Story reader.
cy: Cyfathrebwch gyda'r porïwr Iriver Story

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
cy: Cyfathrebwch gyda'r porïwr MiBuk Wolder

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
cy: Cyfathrebwch gyda'r porïwr JetBook Mini

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />
cy: <b>Lleoliad %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />

en: <b>Page %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
cy: <b>Tudalen %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
cy: <b>Tudalen %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: Send page number information when sending books
cy: Tra anfon lyfrau, anfonwch gwybodaeth am rhifau tudalen hefyd

en: Communicate with the Kindle Fire
cy: Cyfathrebwch gyda'r Kindle Fire

en: The Kobo supports several collections including
cy: Mae'r Kobo yn cynnal sawl casgliad yn cynnwys

en: Getting list of books on device...
cy: Wrthi'n adalw rhestr o lyfrau ar y ddyfais...

en: Removing books from device metadata listing...
cy: Wrthi'n dileu lyfrau o restr uwchddata y dyfais

en: Adding books to device metadata listing...
cy: Wrthi'n ychwanegu lyfrau i restr uwchddata y dyfais

en: Not Implemented
cy: Ni chynnalwyd

en: Communicate with the Palm Pre
cy: Cyfathrebwch gyda'r Palm Pre

en: Communicate with the Bq Avant
cy: Cyfathrebwch gyda'r Bq Avant

en: Communicate with the Sweex/Kogan/Q600/Wink
cy: Cyfathrebwch gyda'r Sweex/Kogan/Q600/Wink

en: Communicate with the Pandigital Novel
cy: Cyfathrebwch gyda'r Pandigital Novel

en: Communicate with the VelocityMicro
cy: Cyfathrebwch gyda'r VelocityMicro

en: Communicate with the GM2000
cy: Cyfathrebwch gyda'r GM2000

en: Communicate with the Acer Lumiread
cy: Cyfathrebwch gyda'r Acer Lumiread

en: Communicate with the Aluratek Color
cy: Cyfathrebwch gyda'r Aluratek Color

en: Communicate with the Trekstor
cy: Cyfathrebwch gyda'r Trekstor

en: Communicate with the EEE Reader
cy: Cyfathrebwch gyda'r EEE Reader

en: Communicate with the Adam tablet
cy: Cyfathrebwch gyda'r tabled Adam

en: Communicate with the Nextbook Reader
cy: Cyfathrebwch gyda'r Nextbook Reader

en: Communicate with the Moovybook Reader
cy: Cyfathrebwch gyda'r Moovybook Reader

en: Communicate with the COBY
cy: Cyfathrebwch gyda'r COBY

en: Communicate with the Ex124G
cy: Cyfathrebwch gyda'r Ex124G

en: Transferring books to device...
cy: Wrthi'n anfon lyfrau i'r ddyfais...

en: Communicate with the Nokia E52
cy: Cyfathrebwch gyda'r Nokia E52

en: The Nook
cy: Y Nook

en: All by title
cy: Y cyfan, trefnwyd gan y teitl

en: All by author
cy: Y cyfan, trefnwyd gan yr awdur

en: Search for books in all folders
cy: Chwiliwch am lyfrau ymhob ffolder

en: Unnamed
cy: Di-enw

en: Sending metadata to device...
cy: Wrthi'n anfon uwchddata i'r dyfais

en: Large
cy: Storfa

en: finished
cy: wedi gorffen

en: Toolbar
cy: Bar Offer

[ctx: search restriction group name]
en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Mongolian
cy: Mongoleg

en: Tibetan
cy: Tibeteg

en: Bengali
cy: Bengaleg

en: Gujarati
cy: Gwjwrati

en: Kannada
cy: Canareg

en: Malayalam
cy: Malaialameg

en: Oriya
cy: Orïa

en: Tamil
cy: Tamileg

en: Telugu
cy: Telwgw

en: Javanese
cy: Jafaneg

en: Lao
cy: Laoeg

en: Sundanese
cy: Swndaneg

en: Thai
cy: Tai

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Path to library too long. Must be less than %d characters.
cy: Rhy hir ydy'r llwybr i'r llyfrgell. Mae rhaid fod yn llai na %d cymeriad.

en: English
cy: Saesneg
