calibre - en to vi translation catalogue (1318 entries)

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Support calibre
vi: Hỗ trợ calibre

en: Contribute to support calibre development
vi: Đóng góp để hỗ trợ sự phát triển calibre

en: page
vi: trang

en: [options]
vi: [các tùy chọn]

en: {} Portable
vi: {} phiên bản gọn nhẹ Portable

en: Recycle Bin
vi: Thùng Rác

en: Trash
vi: Rác

en: Does absolutely nothing
vi: Hoàn toàn không làm gì cả

en: Unknown
vi: Không xác định

en: Base
vi: Cơ sở

en: Customize
vi: Tuỳ chỉnh

en: Cannot configure
vi: Không thể định cấu hình

en: File type
vi: Kiểu tập tin

en: Metadata reader
vi: Trình đọc thông tin mô tả Metadata

en: Metadata writer
vi: Trình ghi thông tin mô tả Metadata

en: Catalog generator
vi: Trình tạo danh mục Catalog

en: User interface action
vi: Hoạt động giao diện người dùng

en: Preferences
vi: Các tuỳ chọn

en: Store
vi: Cửa hàng

en: An e-book store.
vi: Một cửa hàng e-book.

en: Edit book tool
vi: Công cụ chỉnh sửa sách

en: Library closed
vi: Thư viện đã đóng

en: Create a PMLZ archive containing the PML file and all images in the folder pmlname_img or images. This plugin is run every time you add a PML file to the library.
vi: Tạo một kho lưu trữ PMLZ chứa đựng tập tin PML và tất cả các hình ảnh trong thư mục pmlname_img hoặc các hình ảnh. Tiện ích plugin này chạy mỗi lần bạn thêm một tập tin PML vào thư viện.

en: Create a TXTZ archive when a TXT file is imported containing Markdown or Textile references to images. The referenced images as well as the TXT file are added to the archive.
vi: Tạo một kho lưu trữ TXTZ khi một tập tin TXT được nhập vào có chứa các tham chiếu Markdown hoặc Textile dẫn tới các hình ảnh. Các hình ảnh được tham chiếu cũng như tập tin TXT sẽ được thêm vào kho lưu trữ.

en: Extract cover from comic files
vi: Trích xuất bìa sách từ các tập tin truyện tranh

en: Read metadata from %s files
vi: Đọc thông tin mô tả metadata từ %s tập tin

en: Read metadata from e-books in RAR archives
vi: Đọc thông tin mô tả metadata từ các e-book trong tập tin lưu trữ RAR

en: Read metadata from e-books in ZIP archives
vi: Đọc thông tin mô tả metadata từ các e-book trong tập tin lưu trữ ZIP

en: Set metadata in %s files
vi: Thiết lập thông tin mô tả metadata trong %s tập tin

en: Enter {0} below to have the EPUB metadata writer plugin not add cover images to EPUB files that have no existing cover image.
vi: Nhập {0} bên dưới để khiến plugin viết metadata cho sách EPUB không thêm ảnh bìa vào các tập tin EPUB không có sẵn ảnh bìa

en: Set metadata from %s files
vi: Thiết lập thông tin mô tả metadata từ %s tập tin

en: Add books to calibre or the connected device
vi: Thêm sách vào chương trình calibre hoặc thiết bị được kết nối

en: Fetch annotations from a connected Kindle (experimental)
vi: Nạp chú giải từ một thiết bị Kindle được kết nối (thử nghiệm)

en: Generate a catalog of the books in your calibre library
vi: Tạo một danh mục catalog tất cả các sách trong thư viện calibre của bạn

en: Convert books to various e-book formats
vi: Chuyển đổi các sách sang những định dạng e-book khác

en: Fine tune your e-books
vi: Tinh chỉnh các e-book của bạn

en: Browse highlights and bookmarks from all books in the library
vi: Duyệt qua các điểm highlight nổi bật và dấu trang từ tất cả các sách trong thư viện

en: Search the full text of all books in the calibre library
vi: Tìm kiếm toàn văn bản full text của tất cả các sách trong thư viện calibre

en: Edit the Table of Contents in your books
vi: Chỉnh sửa Mục Lục trong các sách của bạn

en: Delete books from your calibre library or connected device
vi: Xóa bỏ các sách từ thư viện calibre của bạn hoặc các thiết bị được kết nối

en: Embed updated metadata into the actual book files in your calibre library
vi: Đính kèm thông tin mô tả metadata đã cập nhật vào các tập tin sách thực sự trong thư viện calibre của bạn

en: Edit the metadata of books in your calibre library
vi: Chỉnh sửa thông tin mô tả metadata các sách trong thư viện calibre của bạn

en: Read books in your calibre library
vi: Đọc các sách trong thư viện calibre của bạn

en: Download news from the internet in e-book form
vi: Tải tin tức từ Internet dưới dạng e-book

en: Show a list of related books quickly
vi: Hiển thị nhanh một danh sách các sách liên quan

en: Filter/transform the tags for books in the library
vi: Lọc/chuyển đổi các nhãn tag cho các cuốn sách trong thư viện

en: Transform the authors for books in the library
vi: Chuyển đổi các tác giả các sách trong thư viện

en: Show an editor for testing templates
vi: Hiển thị trình soạn thảo để kiểm tra biểu mẫu template

en: Show a dialog for creating and managing template functions and stored templates
vi: Hiển thị một hộp thoại để khởi tạo và quản lý các chức năng biểu mẫu template và các biểu mẫu template được lưu trữ

en: Export books from your calibre library to the hard disk
vi: Trích xuất các sách từ thư viện calibre của bạn sang ổ đĩa cứng

en: Show Book details in a separate popup
vi: Hiển thị các chi tiết Sách trong một popup riêng

en: Restart calibre
vi: Khởi động lại calibre

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
vi: Mở thư mục chứa các tập tạo sách trong thư viện calibre của bạn

en: Auto scroll through the list of books
vi: Tự động cuộn xuyên suốt danh sách các sách

en: Send books to the connected device
vi: Gửi các sách đến thiết bị được kết nối

en: Send books via email or the web. Also connect to folders on your computer as if they are devices
vi: Gửi các sách qua email hoặc mạng lưới. Đồng thời cũng kết nối với các thư mục trên máy tính của bạn như thể chúng là các thiết bị

en: Browse the calibre User Manual
vi: Duyệt xem Hướng dẫn sử dụng calibre

en: Customize calibre
vi: Tuỳ chỉnh calibre

en: Easily find books similar to the currently selected one
vi: Tìm các sách tương tự như cuốn sách hiện được chọn một cách dễ dàng

en: Switch between different calibre libraries and perform maintenance on them
vi: Chuyển đổi giữa các thư viện calibre khác nhau và thực hiện việc bảo trì đối với chúng.

en: Copy books from the device to your calibre library
vi: Sao chép các sách từ thiết bị tới thư viện calibre của bạn

en: Edit the collections in which books are placed on your device
vi: Chỉnh sửa các bộ sưu tập mà trong đó các cuốn sách đã nằm trong thiết bị của bạn

en: Match book on the devices to books in the library
vi: Ghép match sách trên thiết bị với các sách trong thư viện

en: Show the book in the calibre library that matches this book
vi: Hiển thị cuốn sách trong thư viện calibre mà nó match khớp với cuốn sách này

en: Copy a book from one calibre library to another
vi: Sao chép một cuốn sách từ thư viện calibre này sang thư viện khác

en: Edit e-books in the EPUB or AZW3 formats
vi: Chỉnh sửa các e-book trong định dạng EPUB hoặc AZW3

en: Make small changes to EPUB or HTMLZ files in your calibre library
vi: Tạo những thay đổi nhỏ cho các tập tin EPUB hoặc HTMLZ trong thư viện calibre của bạn

en: Find the next or previous match when searching in your calibre library in highlight mode
vi: Tìm các kết quả trùng khớp tiếp theo và trước đó khi tìm kiếm trong thư viện calibre của bạn trong chế độ nổi bật highlight

en: Choose a random book from your calibre library
vi: Chọn một cuốn sách ngẫu nhiên từ thư viện calibre của bạn

en: Sort the list of books
vi: Sắp xếp danh sách các cuốn sách

en: Temporarily mark books
vi: Tạm thời đánh dấu các sách

en: Manage tag browser categories
vi: Quản lý các danh mục duyệt thẻ tag

en: Show a menu of saved searches
vi: Hiển thị một menu các tìm kiếm đã được lưu

en: Open the context menu for the column
vi: Mở menu context ngữ cảnh cho cột

en: Change the current Virtual library
vi: Thay đổi thư viện Ảo hiện tại

en: Search for books from different book sellers
vi: Tìm sách từ các nhà bán sách khác nhau

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
vi: Lấy các tiện ích plugin mới cho calibre hoặc cập nhật những cái đã có sẵn

en: Look & feel
vi: Ngoại hình

en: Interface
vi: Giao diện

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
vi: Điều chỉnh ngoại hình của giao diện calibre theo ý thích của bạn

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Change the way calibre behaves
vi: Thay đổi cách calibre ứng xử

en: Add your own columns
vi: Thêm vào các cột của riêng bạn

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
vi: Thêm/xoá bỏ các cột của riêng bạn cho danh sách các cuốn sách calibre

en: Toolbars & menus
vi: Các thanh công cụ & các menu

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
vi: Tùy chỉnh các thanh công cụ và menu context ngữ cảnh, thay đổi các hoạt động có sẵn trong mỗi thứ

en: Searching
vi: Đang tìm kiếm

en: Customize the way searching for books works in calibre
vi: Tùy chỉnh cách mà việc tìm kiếm các sách trong calibre hoạt động

en: Input options
vi: Các tuỳ chọn đầu vào Input

en: Conversion
vi: Chuyển đổi định dạng tập tin

en: Set conversion options specific to each input format
vi: Thiết lập các tùy chọn về chuyển đổi định dạng tập tin cụ thể cho từng định dạng đầu vào input

en: Common options
vi: Các tuỳ chọn chung

en: Set conversion options common to all formats
vi: Thiết lập các tùy chọn chung về chuyển đổi định dạng tập tin cho tất cả các định dạng

en: Output options
vi: Các tuỳ chọn đầu ra Output

en: Set conversion options specific to each output format
vi: Thiết lập các tùy chọn cụ thể về chuyển đổi định dạng tập tin cho từng định dạng đầu ra output

en: Adding books
vi: Thêm sách

en: Import/export
vi: Trích Nhập/Trích Xuất

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
vi: Điều khiển cách làm thế nào calibre đọc thông tin mô tả metadata từ các tập tin trong khi thêm sách

en: Saving books to disk
vi: Sao lưu sách vào đĩa

en: Control how calibre exports files from its database to disk when using Save to disk
vi: Điều khiển cách làm thế nào calibre trích xuất các tập tin từ cơ sở dữ liệu của nó vào đĩa khi sử dụng Sao lưu vào đĩa

en: Sending books to devices
vi: Gửi sách đến thiết bị

en: Control how calibre transfers files to your e-book reader
vi: Điều khiển cách làm thế nào calibre chuyển các tập tin đến thiết bị đọc e-book của bạn

en: Metadata plugboards
vi: Quy tắc sửa thông tin mô tả metadata

en: Change metadata fields before saving/sending
vi: Thay đổi trường thông tin mô tả metadata trước khi lưu/gửi

en: Template functions
vi: Các chức năng biểu mẫu Template

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Create your own template functions
vi: Tạo các chức năng biểu mẫu template của riêng bạn

en: Sharing books by email
vi: Chia sẻ sách qua email

en: Sharing
vi: Chia sẻ

en: Setup sharing of books via email. Can be used for automatic sending of downloaded news to your devices
vi: Thiết lập chia sẻ sách qua email. Có thể được sử dụng để tự động gửi tin đã tải xuống đến thiết bị của bạn

en: Sharing over the net
vi: Chia sẻ trên mạng

en: Setup the calibre Content server which will give you access to your calibre library from anywhere, on any device, over the internet
vi: Thiết lập máy chủ Nội dung calibre mà nó sẽ cho bạn quyền truy cập vào thư viện calibre từ bất cứ đâu, trên bất kỳ thiết bị nào, trên internet

en: Metadata download
vi: Tải xuống thông tin mô tả Metadata

en: Control how calibre downloads e-book metadata from the net
vi: Điều khiển cách làm thế nào calibre tải xuống thông tin mô tả metadata e-book từ trên mạng

en: Ignored devices
vi: Thiết bị bị bỏ qua

en: Control which devices calibre will ignore when they are connected to the computer.
vi: Điều khiển các thiết bị nào mà calibre sẽ bỏ qua khi chúng được kết nối với máy tính.

en: Plugins
vi: Tiện ích Plugin

en: Add/remove/customize various bits of calibre functionality
vi: Thêm/loại bỏ/tùy chỉnh các bit khác nhau của chức năng calibre

en: Tweaks
vi: Tinh chỉnh

en: Fine tune how calibre behaves in various contexts
vi: Tinh chỉnh cách calibre ứng xử trong những trường hợp khác nhau

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
vi: Tuỳ chỉnh các phím tắt bàn phím được calibre sử dụng

en: Miscellaneous
vi: Khác

en: Miscellaneous advanced configuration
vi: Thiết lập nâng cao khác

en: Options specific to the output format.
vi: Tùy chọn cụ thể cho định dạng tập tin xuất

en: Options specific to the input format.
vi: Tùy chọn cụ thể cho định dạng nhập.

en: Conversion input
vi: Đầu vào input cho việc chuyển đổi

en: Specify the character encoding of the input document. If set this option will override any encoding declared by the document itself. Particularly useful for documents that do not declare an encoding or that have erroneous encoding declarations.
vi: Xác định bảng mã của tập tin được nhập vào. Nếu được thiết lập, tuỳ chọn này sẽ ghi đè mọi bảng mã được khai trong chính tập tin đó. Thích hợp cho các tập tin không nêu rõ bảng mã hoặc gặp lỗi trong quá trình xác định bảng mã.

en: Conversion output
vi: Đầu ra output của việc chuyển đổi

en: If specified, the output plugin will try to create output that is as human readable as possible. May not have any effect for some output plugins.
vi: Nếu được thiết lập, plugin xuất dữ liệu sẽ tạo tập tin xuất dễ đọc nhất có thể. Có thể không có hiệu lực với một số plugin xuất dữ liệu.

en: Convert e-books to the %s format
vi: Chuyển đổi e-book sang định dạng %s

en: Input profile
vi: Hồ sơ đầu vào

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you know nothing about the input document.
vi: Hồ sơ này sẽ cung cấp thông số mặc định, có thể hữu ích nếu bạn không có thông tin về tài liệu đầu vào.

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
vi: Hồ sơ này dùng cho dòng sản phẩm SONY PRS (số hiệu 500/505/600/700 v.v...)

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
vi: Hồ sơ này dùng cho SONY PRS 300

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
vi: Hồ sơ này dùng cho SONY PRS-900

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
vi: Hồ sơ này dùng cho Microsoft Reader

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
vi: Hồ sơ này dùng cho sách với định dạng Mobipocket

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
vi: Hồ sơ này dùng cho Hanlin V3 và tương tự

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
vi: Hồ sơ này dùng cho Hanlin V5 và tương tự

en: This profile is intended for the Cybook G3.
vi: Hồ sơ này dùng cho Cybook G3

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
vi: Hồ sơ này dùng cho Cybook Opus.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle.

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
vi: Hồ sơ này dùng cho Irex Illiad.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
vi: Hồ sơ này dùng cho IRex Digital Reader 1000.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
vi: Hồ sơ này dùng cho Irex Digital Reader 800.

en: This profile is intended for the B&N Nook.
vi: Hồ sơ này dùng cho B&N Nook.

en: Output profile
vi: Hồ sơ xuất

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you want to produce a document intended to be read at a computer or on a range of devices.
vi: Hồ sơ này sẽ cố gắng cung cấp vài thông số mặc định, hữu ích nếu bạn muốn tạo một tập tin dùng để đọc trên máy vi tính hoặc nhiều thiết bị khác nhau.

en: Intended for the iPad and similar devices with a resolution of 768x1024
vi: Dùng cho IPad và các thiết bị tương tự với độ phân giải màn hình 768x1024

en: Intended for the iPad 3 and similar devices with a resolution of 1536x2048
vi: Dùng cho iPad 3 và thiết bị tương tự với độ phân giải màn hình 1536x2048

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Intended for generic tablet devices, does no resizing of images
vi: Dùng cho thiết bị máy tính bảng thông dụng, không thay đổi kích thước ảnh.

en: Intended for the Samsung Galaxy and similar tablet devices with a resolution of 600x1280
vi: Dùng cho Samsung Galaxy và các thiết bị tương tự với độ phân giải 600x1280

en: Intended for the Nook HD+ and similar tablet devices with a resolution of 1280x1920
vi: Dành cho Nook HD + và các thiết bị máy tính bảng tương tự với độ phân giải 1280x1920

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
vi: Hồ sơ này dùng cho Kobo Reader

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
vi: Hồ sơ này dùng cho Sony PRS-300

en: This profile is intended for the SONY PRS-T3.
vi: Hồ sơ này dùng cho SONY PRS-T3.

en: Suitable for use with any e-ink device
vi: Dùng cho mọi thiết bị e-ink

en: Suitable for use with any large screen e-ink device
vi: Dùng cho mọi thiết bị e-ink màn hình lớn

en: Suitable for use with any modern high resolution e-ink device
vi: Dùng cho mọi thiết bị e-ink độ phân giải cao

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
vi: Hồ sơ này dùng cho 5-inch JetBook

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/700 etc, in landscape mode. Mainly useful for comics.
vi: Hồ sơ này dùng cho dòng sản phẩm SONY PRS (500/5050/700 v.v..) tại chế độ màn hình nằm ngang. Thuận tiện khi đọc truyện tranh.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle DX

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Paperwhite 1 and 2
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle Paperwhite 1 và 2

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Voyage
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle Voyage

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Paperwhite 3 and above
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle Paperwhite 3 và trên nữa

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Oasis 2017, Paperwhite 2021 and above
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle Oasis 2017, Paperwhite 2021 và trên nữa

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Scribe 2022 and above
vi: Hồ sơ này dùng cho Amazon Kindle Scribe 2022 và trên nữa

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Fire.
vi: Hồ sơ này dành cho Amazon Kindle Fire

en: This profile is intended for the B&N Nook Color.
vi: Dùng cho B&N Nook Color.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 900 series of devices.
vi: Hồ sơ này dành cho các thiết bị thuộc series PocketBook Pro 900

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 912 series of devices.
vi: Hồ sơ này được dành cho nhóm thiết bị PocketBook Pro 912

en: Installed plugins
vi: Các trình cắm đã cài đặt

en: Mapping for filetype plugins
vi: Bản đồ cho plugin kiểu tập tin

en: Local plugin customization
vi: Tuỳ chỉnh các plugin hiện có

en: Disabled plugins
vi: Các trình cắm bị vô hiệu hoá

en: Enabled plugins
vi: Các trình cắm đã bật

en: Initialization of plugin %s failed with traceback:
vi: Quá trình khởi chạy trình cắm %s thất bại với thông tin sau:

en:     %prog options
    
        Customize calibre by loading external plugins.
vi:     các tuỳ chọn %prog
        Tuỳ biến calibre qua việc tải plugin bên ngoài

en: Remove a custom plugin by name. Has no effect on builtin plugins
vi: Xoá một plugin tự tạo theo tên. Không có tác dụng với các plugin đi kèm phần mềm.

en: List all installed plugins
vi: Liệt kê tất cả các plugin đã được cài đặt.

en: Enable the named plugin
vi: Cho phép khởi chạy plugin có tên sau

en: Disable the named plugin
vi: Vô hiệu hóa plugin có tên sau

en: Catalog
vi: Danh mục

en: News
vi: Tin tức

en: restored preference
vi: đã khôi phục phần tùy biến

en: creating custom column
vi: tạo cột hiển thị tự chọn

en: No label was provided
vi: Chưa cung cấp nhãn dữ liệu gắn kết

en: The label must contain only lower case letters, digits and underscores, and start with a letter
vi: Nhãn dữ liệu chỉ được chứa các ký tự không in hoa, ký số, dấu gạch dưới, và bắt đầu phần tên là một ký tự

en: Dumping database to SQL
vi: Bỏ cơ sở dữ liệu đến SQL

en: Restoring database from SQL
vi: Khôi phục lại cơ sở dữ liệu từ SQL

en: Completed
vi: Đã hoàn thành

en: Saved searches
vi: Lệnh tìm kiếm đã lưu

en: Yes
vi: Đúng

en: Cover for %s
vi: Bìa cho %s

en: {0} format for {1}
vi: Định dạng {0} cho {1}

en: Added book ids: %s
vi: Đã thêm sách với id: %s

en: Merged book ids: %s
vi: Đã gộp sách với ids: %s

en: Set the ISBN of the added book(s)
vi: Gán ISBN cho sách đã thêm.

en: Show detailed output information. Useful for debugging
vi: Hiện thông tin chi tiết về tập tin xuất. Hữu ích cho việc gỡ lỗi

en: {0} by {1}
vi: {0} của {1}

en: You must specify at least one book to remove
vi: Bạn phải chọn tối thiểu 1 cuốn sách để xoá bỏ

en: y
vi: a

en: Name:
vi: Tên:

en: Title
vi: Tựa sách

en: TEMPLATE ERROR
vi: LỖI VỀ MẪU DỮ LIỆU

en: On Device
vi: Trên thiết bị

en: Main
vi: Chính

en: Card A
vi: Thẻ A

en: Card B
vi: Thẻ B

en: Invalid field: %s
vi: Trường không hợp lệ: %s

en: Starting restoring preferences and column metadata
vi: Bắt đầu khôi phục phần tùy biến và cột hiển thị dữ liệu chi tiết

en: Cannot restore preferences. Backup file not found.
vi: Không thể khôi phục phần tùy biế. Không tìm thấy tập tin sao lưu dự phòng

en: Finished restoring preferences and column metadata
vi: Đã hoàn tất quy trình khôi phục phần tùy biến và cột hiển thị thông tin chi tiết

en: Finished restoring preferences
vi: Đã hoàn tất việc khôi phục phần tùy biến

en: Restoring preferences and column metadata failed
vi: Tiến trình khôi phục phần tùy biến và cột hiển thị thông tin bổ sung xảy ra lỗi

en: Processed
vi: Đã được xử lý

en: Creating custom column
vi: Tạo các cột hiển thị dữ liệu tự chọn

en: today
vi: hôm nay

en: yesterday
vi: hôm qua

en: thismonth
vi: tháng này

en: daysago
vi: ngày trước đây

en: Number conversion error: {0}
vi: Lỗi khi chuyển đổi ký tự số: {0}

en: Date conversion error: {0}
vi: Lỗi khi chuyển đổi ngày tháng: {0}

en: Non-numeric value in query: {0}
vi: Giá trị không thuộc dạng ký số trong phần truy vấn: {0}

en: no
vi: không

en: yes
vi: đồng ý

en: unchecked
vi: chưa đánh dấu

en: checked
vi: đã chọn

en: empty
vi: rỗng

en: blank
vi: khoảng trắng

en: Invalid boolean query "{0}"
vi: Truy vấn lôgic không hợp lệ "{0}"

en: Recursive query group detected: {0}
vi: Đã nhận diện nhóm khi thực hiện truy vấn đệ quy: {0}

en: Subset the specified font. Use -- after this option to pass option to the font subsetting program.
vi: Subset font đã định. Bạn có thể dùng -- sau tùynày để một chương trình subset font chữ khác có thể nhận được tùy chọn từ calibre.

en: Debug device detection
vi: Gỡ lỗi cho quá trình tìm thiết bị

en: Run the GUI with debugging enabled. Debug output is printed to stdout and stderr.
vi: Chạy GUI trong khi đang bật sửa lỗi. Đầu ra sửa lỗi được chuyển đến stdout và stderr.

en: Run the GUI with a debug console, logging to the specified path. For internal use only, use the -g option to run the GUI in debug mode
vi: Chạy chương trình với debug console và ghi log vào một đường dẫn nhất định. Chỉ dùng cho  nội bộ. Dùng cú pháp -g để chạy chương trình trong chế độ sửa lỗi.

en: Output the paths necessary to setup the calibre environment
vi: Tạo đầu ra các đường dẫn cần để thiết lập calibre

en: Add a simple plugin (i.e. a plugin that consists of only a .py file), by specifying the path to the py file containing the plugin code.
vi: Thêm một plugin đơn giản (vd như một plugin có một file .py duy nhất) bằng cách trỏ đường dẫn đến file py chứa code cho plugin.

en: Inspect the MOBI file(s) at the specified path(s)
vi: Kiểm tra file MOBI tại các đường dẫn đã định

en: Import previously exported calibre data
vi: Nhập dữ liệu calibre đã xuất trước đó

en: Cause a running calibre instance, if any, to be shutdown. Note that if there are running jobs, they will be silently aborted, so use with care.
vi: Khiến bản calibre đang thực thi có thể kết thúc. Lưu ý rằng nếu có tác vụ đang thực thi, chúng sẽ được âm thầm hủy bỏ , do đó, sử dụng cẩn thận.

en: Test binary modules in build
vi: Thử nghiệm các module nhị phân

en: Run the calibre diff tool. For example:
    calibre-debug --diff file1 file2
vi: Chạy công cụ calibre diff. Ví dụ:
    calibre-debug --diff file1 file2

en: Debug log
vi: Nhật kí gỡ lỗi

en: No plugin named %s found
vi: Không tìm thấy tiện ích có tên %s

en: Communicate with Android phones.
vi: Giao tiếp với điện thoại Android.

en: Communicate with S60 phones.
vi: Giao tiếp với điện thoại S60.

en: Communicate with WebOS tablets.
vi: Tương tác với máy tính bảng WebOS

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
vi: Giao tiếp với điện thoại thông minh Blackberry.

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
vi: Giao tiếp với Astak Mentor EB600

en: Communicate with the PocketBook 622 and 623 readers.
vi: Tương tác với trình đọc PocketBook 622 và 623.

en: Communicate with the PocketBook 360+ reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách PocketBook 360+.

en: Communicate with the PocketBook 701
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách PocketBook 701.

en: Communicate with the Infibeam Pi2 reader.
vi: Giao tiếp với máy đọc sách  Infibeam Pi2.

en: Communicate with the Entourage Edge.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Entourage Edge.

en: Use an arbitrary folder as a device.
vi: Sử dụng một thư mục tùy ý như là một thiết bị.

en: Communicate with The Book reader.
vi: Giao tiếp với The Book reader.

en: Communicate with the Libre Air reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc Libre Air

en: Removing books from device...
vi: Đang xoá sách khỏi thiết bị ...

en: Communicate with the Azbooka
vi: Giao tiếp với Azbooka

en: Cannot get files from this device
vi: Không thể lấy các tập tin từ thiết bị.

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
vi: Giao tiếp với IRex Digital Reader 800

en: Communicate with the Iriver Story reader.
vi: Giao tiếp với Iriver Story reader.

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
vi: Giao tiếp với MiBuk Wolder reader.

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách JetBook Mini.

en: Communicate with the JetBook Color reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc JetBook Color

en: Could not generate page mapping.
vi: Không thể tạo biểu đồ trang

en: Not a valid MOBI file. Reports identity of %s
vi: Không phải định dạng MOBI hợp lệ.  Thông báo định danh của %s

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />
vi: <b>Vị trí %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />

en: <b>Page %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
vi: <b>Trang %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
vi: <b> Vị trí %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: Send page number information when sending books
vi: Gửi thông tin về số trang khi gửi sách

en: The Kindle 3 and newer versions can use page number information in MOBI files. With this option, calibre will calculate and send this information to the Kindle when uploading MOBI files by USB. Note that the page numbers do not correspond to any paper book.
vi: Kindle 3 và các phiên bản mới hơn có thể sử dụng thông tin về số trang lưu trong tập tin MOBI. Thông qua lựa chọn này, calibre sẽ tính toán và gửi thông tin đó qua Kindle khi tải tập tin MOBI qua bằng USB. Cần chú ý số trang không tương đương với bất cứ số trang sách giấy nào.

en: Custom column name to retrieve page counts from
vi: Lấy thông tin số trang từ cột do người dùng tạo

en: Communicate with the Kindle Fire
vi: Giao tiếp với Kindle Fire

en: The Kobo supports several collections including
vi: Kobo hỗ trợ vài bộ sưu tập, bao gồm

en: Create tags for automatic management
vi: Tạo nhãn để quản lý tự động

en: Upload covers for books (newer readers)
vi: Tải lên bìa sách (cho máy đọc sách mới)

en: Show expired books
vi: Hiển thị các sách đã quá hạn

en: Attempt to support newer firmware
vi: Thử hỗ trợ vi chương trình mới hơn.

en: Getting list of books on device...
vi: Đang lấy danh mục sách có trên thiết bị....

en: Removing books from device metadata listing...
vi: Đang xóa sách khỏi danh mục thông tin mô tả trên thiết bị...

en: Adding books to device metadata listing...
vi: Đang thêm sách vào danh mục thông tin mô tả trên thiết bị...

en: Kobo database version unsupported - See details
vi: Phiên bản cơ sở dữ liệu của Kobo không được hỗ trợ - Xem để biết thêm chi tiết

en: Not Implemented
vi: Chưa được thực hiện

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter Progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />
vi: <b>Chương %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Tiến độ chương:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />

en: Modify CSS
vi: Chỉnh CSS

en: Collections
vi: Bộ sưu tầm

en: Upload cover images from the calibre library when sending books to the device.
vi: Tải lên các hình ảnh bìa sách từ phần thư viện calibre khi đang thực hiện thao tác chuyển sách vào thiết bị.

en: Keep cover aspect ratio
vi: Giữ tỉ lệ hiển thị bìa sách

en: When uploading covers, do not change the aspect ratio when resizing for the device. This is for firmware versions 2.3.1 and later.
vi: Khi đang tải lên các bìa sách, không thay đổi tỉ lệ hiển thị khi tiến hành chỉnh lại kích thước để hiển thị trong thiết bị. Phần này yêu cầu phần nhúng phải có phiên bản 2.3.1 hoặc mới hơn.

en: Show archived books
vi: Hiển thị các quyển sách được sao lưu

en: Archived books are listed on the device but need to be downloaded to read. Use this option to show these books and match them with books in the calibre library.
vi: Các quyển sách được sao lưu được hiển thị trên thiết bị nhưng cần phải được tải về để đọc. Sử dụng tùy chọn này để hiển thị các quyển sách đó và gắn thông tin của quyển sách với các quyển tương tự khác trong thư viện calibre.

en: Communicate with the Palm Pre
vi: Giao tiếp với Palm Pre

en: Communicate with the Bq Avant
vi: Giao tiếp với Bq Avant

en: Communicate with the Sweex/Kogan/Q600/Wink
vi: Giao tiếp với Sweex/Kogan/Q600/Wink

en: Communicate with the Pandigital Novel
vi: Giao tiếp với Pandigital Novel

en: Communicate with the VelocityMicro
vi: Giao tiếp với VelocityMicro

en: Communicate with the GM2000
vi: Giao tiếp với GM2000

en: Communicate with the Acer Lumiread
vi: Giao tiếp với Acer Lumiread

en: Communicate with the Aluratek Color
vi: Giao tiếp với Aluratek Color

en: Communicate with the Trekstor
vi: Giao tiếp với Trekstor

en: Communicate with the EEE Reader
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách EEE

en: Communicate with the Adam tablet
vi: Tương tác với máy tính bảng Adam

en: Communicate with the Nextbook Reader
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Nextbook

en: Communicate with the Moovybook Reader
vi: Tương tác với Moovybook

en: Communicate with the COBY
vi: Giao tiếp với COBY

en: Communicate with the Ex124G
vi: Giao tiếp với Ex142G

en: Get device information...
vi: Lấy thông tin về thiết bị

en: Transferring books to device...
vi: Đang chuyển sách sang thiết bị ...

en: Transferred %s to device
vi: Đã chuyển %s sang thiết bị

en: Transfer to device finished...
vi: Đã chuyển xong sách sang thiết bị...

en: Added %s
vi: Đã thêm %s

en: Adding complete
vi: Thêm hoàn tất

en: Deleting books from device...
vi: Xóa sách khỏi thiết bị...

en: Deleted %s
vi: Đã xóa %s

en: All books deleted
vi: Đã xóa tất cả sách

en: Removed %s
vi: Đã gỡ bỏ %s

en: Communicate with the Nokia E52
vi: Giao tiếp với Nokia E52

en: The Nook
vi: Nook

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device. Possibilities include:
vi: Danh sách các trường thông tin mô tả có thể chuyển thành bộ sưu tập trên thiết bị, tách bằng dấu phẩy. Ví dụ:

en: Comments have been removed as the SONY reader chokes on them
vi: Thiết bị đọc SONY không xử lý được ghi chú; các ghi chú đã bị  xóa bỏ.

en: All by title
vi: Liệt kê toàn bộ theo tựa đề

en: All by author
vi: Liệt kê toàn bộ theo tác giả

en: Upload separate cover thumbnails for books (newer readers)
vi: Tải lên ảnh bìa nhỏ không đi kèm (các đời máy mới)

en: Refresh separate covers when using automatic management (newer readers)
vi: Tải lại bìa không đi kèm khi dùng chế độ quản lý tự động (các đời máy mới)

en: Set this option to have separate book covers uploaded every time you connect your device. Unset this option if you have so many books on the reader that performance is unacceptable.
vi: Với lựa chọn này, mỗi lần thiết bị kết nối, ảnh bìa lại được tự động tải lên. Bỏ chọn nếu trên thiết bị chứa quá nhiều sách không thể thực hiện được.

en: Preserve cover aspect ratio when building thumbnails
vi: Giữ nguyên tỷ lệ bìa khi tạo ảnh nhỏ

en: Set this option if you want the cover thumbnails to have the same aspect ratio (width to height) as the cover. Unset it if you want the thumbnail to be the maximum size, ignoring aspect ratio.
vi: Với lựa chọn này, ảnh nhỏ của bìa sẽ giữ nguyên tỷ lệ (chiều cao x chiều ngang). Bỏ chọn nếu muốn tạo cỡ ảnh lớn nhất có được, bỏ qua tỷ lệ.

en: Search for books in all folders
vi: Tìm sách trong mọi thư mục

en: Setting this option tells calibre to look for books in all folders on the device and its cards. This permits calibre to find books put on the device by other software and by wireless download.
vi: Với lựa chọn này, calibre sẽ tìm sách trong mọi thư mục trên thiết bị. Như vậy có thể tìm được sách trên thiết bị do phần mềm khác gửi tới hoặc tải xuống qua wireless.

en: Unnamed
vi: Chưa được đặt tên

en: Upload separate cover thumbnails for books
vi: Tải lên ảnh bìa nhỏ không đi kèm

en: Refresh separate covers when using automatic management
vi: Tải lại ảnh bìa riêng khi dùng chế độ quản lý tự động

en: Use SONY Author Format (First Author Only)
vi: Dùng địnhh dạng tác giả của SONY (Chỉ tác giả đầu)

en: Communicate with the Teclast K3/K5 reader.
vi: Giao tiếp với Teclast K3/K5 reader.

en: Communicate with the Newsmy reader.
vi: Giao tiếp với Newsmy reader.

en: Communicate with the Archos reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Archos.

en: Communicate with the Pico reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Pico.

en: Communicate with the iPapyrus reader.
vi: Giao tiếp với iPapyrus reader.

en: Communicate with the Sovos reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Sovos

en: Communicate with the Sunstech EB700 reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Sunstech EB700

en: Communicate with the Stash W950 reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Stash W950

en: Communicate with the Wexler reader.
vi: Giao tiếp với thiết bị đọc sách Wexler

en: Unable to detect the %s disk drive.
vi: Không thể tìm thấy ổ đĩa %s.

en: settings for device drivers
vi: thiết lập cho trình điều khiển của thiết bị

en: Ordered list of formats the device will accept
vi: Các định dạng tập tin (theo thứ tự ưu tiên) thiết bị sẽ nhận

en: Read metadata from files on device
vi: Đọc thông tin mô tả từ các tập tin trên thiết bị.

en: Template to control how books are saved
vi: Biểu mẫu kiểm soát cách lưu sách

en: Extra customization
vi: Tuỳ biến thêm

en: Failed to access files in the main memory of your device. You should contact the device manufacturer for support. Common fixes are: try a different USB cable/USB port on your computer. If you device has a "Reset to factory defaults" type of setting somewhere, use it. Underlying error: %s
vi: Không thể truy cập tập tin trong bộ nhớ chính thiết bị của bạn. Bạn nên liên hệ với hãng sản xuất thiết bị để được hỗ trợ thêm. Các cách chữa lỗi thông thường: thử dây USB khác/cổng USB khác trên máy tính. Nếu thiết bị có chức năng "Reset to factory default" ("Trở về trạng thái mặc định khi xuất xưởng"), thử dùng nó. Lỗi: %s

en: Failed to access files on the SD card in your device. This can happen for many reasons. The SD card may be corrupted, it may be too large for your device, it may be write-protected, etc. Try a different SD card, or reformat your SD card using the FAT32 filesystem. Also make sure there are not too many files in the root of your SD card. Underlying error: %s
vi: Không thể truy cập tập tin trên thẻ SD trong máy bạn. Có nhiều nguyên nhân dẫn đến điều này. Thẻ SD có thể bị lỗi, dung lượng quá lớn đối với thiết bị của bạn, đang bị khoá chức năng ghi, v.v.. THử một thẻ SD khác, hoặc định dạng lại thẻ SD sử dụng loại định dạng FAT32. Chú ý không để quá nhiều tập tin ở thư mục gốc trên thẻ SD. Lỗi: %s

en: Sending metadata to device...
vi: Đang chuyển thông tin mô tả sang thiết bị...

en: USB Vendor ID (in hex)
vi: Tên hãng sản xuất USB (dưới dạng hex)

en: Get this ID using Preferences -> Misc -> Get information to set up the user-defined device
vi: Lấy thông tin này qua tuỳ chọn > Khác > Nhận thông tin để thiết lập các thiết bị người dùng định nghĩa

en: USB Product ID (in hex)
vi: Tên sản phẩm USB (dạng hex)

en: Selected slot: %s is not supported.
vi: Khe chứa: %s không được hỗ trợ.

en: There is insufficient free space in main memory
vi: Không đủ không gian trống trong bộ nhớ chính.

en: There is insufficient free space on the storage card
vi: Không đủ không gian trống trong thẻ lưu trữ.

en: Failed %s
vi: Thất bại %s

en: Failed to process comic: 
    
    %s
vi: Xử lý truyện tranh thất bại 
    
    %s

en: INPUT OPTIONS
vi: TUỲ CHỌN NHẬP

en: OUTPUT OPTIONS
vi: TUỲ CHỌN XUẤT

en: Options to control the processing of the input %s file
vi: Các tuỳ chọn điều chỉnh xử lý của tập tin nhập %s

en: Options to control the processing of the output %s
vi: Các tuỳ chọn điều chỉnh xử lý của tập tin xuất %s

en: Options to control the look and feel of the output
vi: Các tuỳ chọn điều chỉnh theo trải nghiệm cho tập tin xuất

en: Control auto-detection of document structure.
vi: Điều chỉnh tự động nhận dạng cấu trúc văn bản.

en: Control the automatic generation of a Table of Contents. By default, if the source file has a Table of Contents, it will be used in preference to the automatically generated one.
vi: Điều chỉnh quá trình tự tạo Mục Lục. Mặc định, nếu tập tin nguồn đã có sẵn Mục Lục, nó sẽ được sử dụng thay vì tự động tạo Mục Lục mới.

en: Options to set metadata in the output
vi: Tuỳ chọn để gán thông tin mô tả cho tập tin xuất

en: Options to help with debugging the conversion
vi: Tùy chọn giúp gỡ lỗi cho việc chuyển đổi

en: Output saved to
vi: Dữ liệu xuất được lưu vào

en: Disable normalize (improve contrast) color range for pictures. Default: False
vi: Huỷ tự động cân bằng màu (tăng độ tương phản) trong hình. Mặc định là: False

en: Maintain picture aspect ratio. Default is to fill the screen.
vi: Giữ nguyên tỷ lệ hình ảnh. Mặc định là đầy màn hình.

en: Disable sharpening.
vi: Tắt chế độ làm sắc nét hình ảnh

en: Disable trimming of comic pages. For some comics, trimming might remove content as well as borders.
vi: Tắt chức năng cắt xén các trang truyện tranh. Đối với một số truyện tranh, cắt xén có thể loại bỏ cả nội dung và đường biên.

en: Don't split landscape images into two portrait images
vi: Không tự động chia đôi ảnh nằm ngang thành hai ảnh nằm dọc.

en: Used for right-to-left publications like manga. Causes landscape pages to be split into portrait pages from right to left.
vi: Dùng cho các ấn phẩm đọc từ phải sang trái như manga. Chế độ này sẽ khiến các trang nằm ngang bị chia thành 2 trang nằm dọc từ phải sang trái.

en: Enable Despeckle. Reduces speckle noise. May greatly increase processing time.
vi: Kích hoạt tính năng khử đốm. Giúp giảm các hạt đốm trên trang truyện. Có thể làm tăng đáng kể thời gian xử lý.

en: Don't sort the files found in the comic alphabetically by name. Instead use the order they were added to the comic.
vi: Không sắp xếp các tập tin tìm thấy trong truyện theo tên Alphabet. Thay vào đó sắp xếp theo thứ tự được thêm vào truyện.

en: Apply no processing to the image
vi: Không thêm hiệu ứng cho ảnh.

en: Do not convert the image to grayscale (black and white)
vi: Không chuyển ảnh sang dạng đen trắng.

en: When converting a CBC do not add links to each page to the TOC. Note this only applies if the TOC has more than one section
vi: Khi chuyển đổi từ định dạng CBC không bổ sung đường dẫn đến mỗi trang đến TOC. Chú ý điều này chỉ áp dụng nếu TOC có nhiều hơn một phần.

en: Page
vi: Trang

en: Normally, if the input file has no cover and you don't specify one, a default cover is generated with the title, authors, etc. This option disables the generation of this cover.
vi: Thông thường, nếu các tập tin nguồn không có bìa sách và bạn không chỉ định trước, một bìa mặc định được tạo ra với tiêu đề, tác giả,...Chọn để vô hiệu hóa chức năng này.

en: Do not use SVG for the book cover. Use this option if your EPUB is going to be used on a device that does not support SVG, like the iPhone or the JetBook Lite. Without this option, such devices will display the cover as a blank page.
vi: Không sử dụng SVG cho bìa sách. Chọn nếu EPUB của bạn sẽ được sử dụng trên một thiết bị không hỗ trợ SVG, như iPhone hay JetBook Lite. Nếu không chọn, những thiết bị trên sẽ hiển thị bìa như là một trang trắng.

en: Set the space between words in pts. Default is %default
vi: Gán khoảng cách giữa các từ theo đơn vị pt. Mặc định là %default

en: Add a header to all the pages with title and author.
vi: Thêm dòng đầu trang chứa tựa đề và tác giả vào mỗi trang sách.

en: Set the format of the header. %a is replaced by the author and %t by the title. Default is %default
vi: Gán mẫu cho dòng đầu trang. %a được thay bằng tên tác giả, %t được thay bằng tựa đề. Mặc định là %default

en: Add extra spacing below the header. Default is %default pt.
vi: Thêm khoảng trống dưới dòng đầu trang. Mặc định là %default pt.

en: Minimum paragraph indent (the indent of the first line of a paragraph) in pts. Default: %default
vi: Khoảng cách thụt vào đầu đoạn tối thiểu theo đơn vị pt. Mặc định: %default

en: Comic
vi: Truyện tranh

en: Disable compression of the file contents.
vi: Vô hiệu hóa nén nội dung tập tin.

en: Specify the character encoding of the output document. The default is cp1252. Note: This option is not honored by all formats.
vi: Bảng mã cho tập tin xuất. Mặc định là cp1252. Chú ý: Không phải định dạng nào cũng hỗ trợ lựa chọn này.

en: Add Table of Contents to beginning of the book.
vi: Thêm Mục lục vào phần đầu sách

en: Do not extract images from the document
vi: Không rút trích hình ảnh từ tài liệu

en: Specify the character encoding of the output document. The default is cp1252.
vi: Bảng mã cho tập tin xuất. Mặc định là cp1252.

en: Password for sites that require a login to access content.
vi: Mật khẩu cho những trang yêu cầu đăng nhập để truy cập thông tin

en: This RTF file has a feature calibre does not support. Convert it to HTML first and then try it.
    %s
vi: Tập tin RTF này có chức năng mà calibre không hỗ trợ. Chuyển đổi nó sang HTML trước rồi thử lại.
    %s

en: Specify the character encoding of the output document. The default is utf-8.
vi: Bảng mã cho tập tin xuất. Mặc định là utf-8.

en: Footnotes
vi: Chú dẫn

en: Normally extra spaces are condensed into a single space. With this option all spaces will be displayed.
vi: Bình thường nhiều khoảng trắng được gộp lại thành một khoảng trắng. Chọn để giữ nguyên các khoảng trắng.

en: Specify the input profile. The input profile gives the conversion system information on how to interpret various information in the input document. For example resolution dependent lengths (i.e. lengths in pixels). Choices are:
vi: Xác định hồ sơ nhập. Hồ sơ nhập cung cấp cho hệ thống chuyển đổi định dạng thông tin để suy luận các thông tin khác nhau trong tài liệu được nhập vào. Ví dụ chiều dài phụ thuộc vào độ phân giải (Chiều dài tính theo số điểm ảnh). Các lựa chọn bao gồm:

en: Disable all rescaling of font sizes.
vi: Không tự đổi cỡ font

en: Some badly designed documents use tables to control the layout of text on the page. When converted these documents often have text that runs off the page and other artifacts. This option will extract the content from the tables and present it in a linear fashion.
vi: Một số tài liệu được làm cẩu thả dùng bảng để điều chỉnh vị trí chữ trên trang. Khi chuyển đổi sang định dạng khác, các tài liệu này thường có chữ nằm ngoài trang và các lỗi khác. Tuỳ chọn này sẽ tách nội dung trong các bảng đó và sắp xếp dưới dạng liệt kê.

en: Normally, if the source file already has a Table of Contents, it is used in preference to the auto-generated one. With this option, the auto-generated one is always used.
vi: Thông thường, nếu tập tin nguồn đã có sẵ Mục Lục, nó sẽ được sử dụng thay cho Mục Lục tự tạo. Tuỳ chọn này sẽ khiến phần mềm luôn sử dụng Mục Lục tự tạo.

en: Don't add auto-detected chapters to the Table of Contents.
vi: Không thêm những chương được phần mềm tự tìm ra vào Mục Lục.

en: If fewer than this number of chapters is detected, then links are added to the Table of Contents. Default: %default
vi: Nếu số chương được tìm ra nhỏ hơn ngưỡng này, các liên kết sẽ được thêm vào Mục Lục. Mặc định: %default

en: Maximum number of links to insert into the TOC. Set to 0 to disable. Default is: %default. Links are only added to the TOC if less than the threshold number of chapters were detected.
vi: Số liên kết được chèn vào Mục Lục. Gán 0 để vô hiệu hóa. Mặc định: %default. Liên kết chỉ được thêm vào Mục Lục nếu số chương được tìm ra nhỏ hơn ngưỡng bạn đã chọn.

en: Specify how to mark detected chapters. A value of "pagebreak" will insert page breaks before chapters. A value of "rule" will insert a line before chapters. A value of "none" will disable chapter marking and a value of "both" will use both page breaks and lines to mark chapters.
vi: Chỉ ra cách đánh dấu chương sách. Giá trị "pagebreak" sẽ chèn ngắt trang trước mỗi chương. Giá trị "rule" sẽ chèn một đường kẻ trước mỗi chương. Giá trị "none" vô hiệu hóa việc đánh dấu chương, giá trị "both" chèn cả ngắt trang và đường kẻ để đánh dấu chương.

en: Change text justification. A value of "left" converts all justified text in the source to left aligned (i.e. unjustified) text. A value of "justify" converts all unjustified text to justified. A value of "original" (the default) does not change justification in the source file. Note that only some output formats support justification.
vi: Thay đổi cách canh lề chữ. Giá trị "left": canh lề trái. Giá trị "justify": canh đều. Giá trị "original" (mặc định) giữ nguyên lề tài liệu trong tập tin đầu vào. Chú ý: Chức năng canh lề chỉ có trong một vài định dạng xuất.

en: Remove spacing between paragraphs. Also sets an indent on paragraphs of 1.5em. Spacing removal will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
vi: Xóa khoảng trắng giữa các đoạn tài liệu. Đồng thời thụt vào đầu đoạn một khoảng 1.5em. Nếu tập tin đầu vào không sử dụng đoạn (thẻ <p> hoặc <div>), phần mềm không thể xóa khoảng trắng.

en: Use the cover detected from the source file in preference to the specified cover.
vi: Ưu tiên sử dụng bìa sách được tìm ra từ tập tin đầu vào hơn là bìa đã được định trước.

en: Insert a blank line between paragraphs. Will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
vi: Chèn một dòng trắng giữa các đoạn tài liệu. Không có tác dụng nếu tập tin đầu vào không sử dụng đoạn (thẻ <p> hoặc <div>).

en: Read metadata from the specified OPF file. Metadata read from this file will override any metadata in the source file.
vi: Đọc thông tin mô tả từ tập tin OPF được chỉ định. Thông tin mô tả được đọc từ tập tin này sẽ ghi đè thông tin mô tả trong tập tin đầu vào.

en: Set the title.
vi: Gán Tựa sách

en: Set the authors. Multiple authors should be separated by ampersands.
vi: Gán tác giả. Tên các tác giả phải được ngăn cách bằng ký hiệu và (&).

en: Set the cover to the specified file or URL
vi: Gán bìa sách từ tập tin hoặc URL được chỉ định

en: Set the index of the book in this series.
vi: Gán thứ tự trong bộ sách

en: Set the rating. Should be a number between 1 and 5.
vi: Gán điểm số. Phài là một số từ 1 đến 5

en: Set the ISBN of the book.
vi: Gán ISBN

en: Set the tags for the book. Should be a comma separated list.
vi: Gán thẻ cho sách. Giữa các thẻ phải có dấu phẩy.

en: Set the language.
vi: Gán ngôn ngữ

en: Converting input to HTML...
vi: Đang chuyển đổi tập tin đầu vào sang HTML...

en: Notes
vi: Chú thích

en: Table of Contents
vi: Mục lục

en: Cover
vi: Bìa sách

en: Follow all local links in an HTML file and create a ZIP file containing all linked files. This plugin is run every time you add an HTML file to the library.
vi: Truy cập tất cả các đường dẫn nội bộ trong một tập tin HTML và tạo một tập tin nén chứa tất cả các file được dẫn tới. Plugin này sẽ chạy mỗi khi bạn bổ sung một tập tin HTML vào thư viện.

en: Text
vi: Văn bản

en: 	Book Designer file detected.
vi: 	tập tin Book Designer được phát hiện.

en: 	Parsing HTML...
vi: 	Phân tích mã HTML

en: 	Baen file detected. Re-parsing...
vi: 	tập tin Baen được phát hiện. Đang phân tích lại...

en: 	Converting to BBeB...
vi: 	Đang chuyển đổi sang BBeB...

en: Could not parse file: %s
vi: Không thể phân tích tập tin: %s

en: %s is an empty file
vi: %s là một tập tin rỗng

en: Unable to process interlaced PNG %s
vi: Không thể xử lý interlaced PNG %s

en: An error occurred while processing a table: %s. Ignoring table markup.
vi: Lỗi xảy ra khi xử lý bảng: %s. Bỏ qua đánh dấu bảng.

en: Table has cell that is too large
vi: Bảng có ô quá lớn

en: Could not read cover image: %s
vi: Không thể đọc ảnh bìa: %s

en: Cannot read from: %s
vi: Không thể đọc từ: %s

en: Output LRS file
vi: Xuất file dạng LRS

en: Do not save embedded image and font files to disk
vi: Không lưu trữ hình ảnh và font kèm theo ra đĩa

en: Parsing LRF...
vi: Đang phân tich LRF...

en: Creating XML...
vi: Tạo file XML

en: Could not read from thumbnail file:
vi: Không thể đọc từ tập tin hình ảnh thu nhỏ:

en: Path to output file
vi: Đường dẫn đến tập tin xuất

en: Convert LRS to LRS, useful for debugging.
vi: Chuyển đổi LRS sang LRS, hữu ích cho việc gỡ lỗi.

en: Invalid LRF file. Could not set metadata.
vi: Tập tin LRF không hợp lệ. Không thể gán thông tin mô tả.

en: Set the book title
vi: Đặt tiêu đề cho sách

en: Set the author
vi: Gán tên Tác giả

en: The category this book belongs to. E.g.: History
vi: Từ khóa về sách, ví dụ: Lịch sử

en: Path to a graphic that will be set as this files' thumbnail
vi: Đường dẫn tới hình ảnh sẽ được dùng làm ảnh thu nhỏ của tập tin này

en: Extract thumbnail from LRF file
vi: Tách ảnh thu nhỏ từ tập tin LRF

en: Set the publisher
vi: Gán tên Nhà xuất bản

en: Set the book classification
vi: Gán Phân loại sách

en: Set the book creator
vi: Gán người tạo sách

en: Extract cover from LRF file. Note that the LRF format has no defined cover, so we use some heuristics to guess the cover.
vi: Tách bìa sách từ tập tin LRF. Chú ý rằng định dạng LRF không có bìa xác định, do đó chúng tôi phải phỏng đoán bìa sách.

en: Set book ID
vi: Gán Mã sách

en: No
vi: Sai

en: Author(s)
vi: Tác giả

en: Publisher
vi: Nhà xuất bản

en: Producer
vi: Chủ nhiệm

en: Comments
vi: Nội dung

en: Tags
vi: Từ khóa

en: Series | Series
vi[0]: Bộ sách

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Timestamp
vi: Mốc thời gian

en: Published
vi: Ngày xuất bản

en: Rights
vi: Quyền

en: Click to open
vi: Nhấn để mở

en: Click to see books with {0}: {1}
vi: Bấm để lọc ra sách có {0} là {1}

en: Ids
vi: Mã hiệu

en: %(sidx)s of <a href="%(href)s" title="%(tt)s"><span class="%(cls)s">%(series)s</span></a>
vi: <a href="%(href)s" title="%(tt)s"><span class="%(cls)s">%(series)s</span></a> [#%(sidx)s]

en: Set the authors. Multiple authors should be separated by the & character. Author names should be in the order Firstname Lastname.
vi: Gán tác giả. Tên các tác giả phải được ngăn cách bằng ký hiệu & . Tên tác giả nên được đặt theo thứ tự Tên TênHọ.

en: The version of the title to be used for sorting. If unspecified, and the title is specified, it will be auto-generated from the title.
vi: Chuỗi dùng để sắp xếp theo tựa đề. Nếu không được ghi rõ và tựa đề đã được định trước, chuỗi này sẽ được tự động tạo từ tựa đề.

en: String to be used when sorting by author. If unspecified, and the author(s) are specified, it will be auto-generated from the author(s).
vi: Chuỗi dùng để sắp xếp theo tác giả. Nếu không được ghi rõ và tên tác giả đã được định trước, chuỗi này sẽ được tự động tạo từ tên tác giả.

en: Set the cover to the specified file.
vi: Gán bìa sách cho tập tin được chỉ định

en: Set the book category.
vi: Gán Danh mục cho sách

en: Set the published date.
vi: Gán ngày xuất bản.

en: Specify the name of an OPF file. The metadata will be written to the OPF file.
vi: Chỉ ra tên của một tập tin OPF. Thông tin mô tả sẽ được ghi vào tập tin này.

en: Set the BookID in LRF files
vi: Gán BookID trong tập tin LRF

en: No file specified
vi: Chưa chọn file nào cả

en: Original metadata
vi: Thông tin mô tả ban đầu

en: Changed metadata
vi: Thông tin mô tả được thay đổi

en: OPF created in
vi: OPF được tạo ở

en: Cover saved to
vi: Bìa sách được lưu vào

en: No cover found
vi: Không tìm thấy bìa sách

en: Google Images
vi: Google hình ảnh

en: Downloads metadata and covers from Amazon
vi: Tải thông tin mô tả và trang bìa từ Amazon

en: Australia
vi: Úc

en: Italy
vi: Ý

en: Japan
vi: Nhật Bản

en: Spain
vi: Tây Ban Nha

en: Netherlands
vi: Hà Lan

en: China
vi: Trung Quốc

en: Sweden
vi: Thụy Điển

en: Book title
vi: Tựa sách

en: Large
vi: Cửa hàng

en: This is an Amazon Topaz book. It cannot be processed.
vi: Đây là sách loại Amazon Topaz. Phần mềm không thể xử lý.

en: Index
vi: Chỉ mục

en: Glossary
vi: Từ điển thuật ngữ

en: Acknowledgements
vi: Lời cảm ơn

en: Bibliography
vi: Mục lục thư tịch

en: Colophon
vi: Lời ghi cuối sách

en: Copyright
vi: Tác quyền

en: Dedication
vi: Lời đề tặng

en: Epigraph
vi: Lời đề từ

en: Foreword
vi: Lời nói đầu

en: Preface
vi: Lời nói đầu

en: Decreased the font {0} to {1} of its original size
vi: Đã giảm cỡ font {0} còn {1} cỡ ban đầu

en: Reduced total font size to %.1f%% of original
vi: Đã giảm cỡ font nói chung còn %.1f%% ban đầu

en: Rating
vi: Điểm số

en: Date
vi: Ngày nhập

en: Sidebar
vi: Thanh bên

en: Could not find pdftohtml, check it is in your PATH
vi: Không tìm thấy pdftohtml, xin kiểm tra ĐƯỜNG DẪN

en: Table of Contents:
vi: Mục lục:

en: Send file to storage card instead of main memory by default
vi: Mặc định gửi tập tin đến thẻ lưu trữ/thẻ nhớ thay vì bộ nhớ chính.

en: Confirm before deleting
vi: Xác nhận trước khi xóa

en: Notify when a new version is available
vi: Thông báo khi có phiên bản mới

en: Use Roman numerals for series number
vi: Sử dụng chữ số La Mã cho số thứ tự của sách trong bộ

en: Sort tags list by name, popularity, or rating
vi: Sắp xếp danh sách thẻ theo tên, mức phổ biến hoặc điểm số

en: Formats that are viewed using the internal viewer
vi: Các định dạng được xem bằng calibre

en: Columns to be displayed in the book list
vi: Những cột được hiển thị trong danh mục sách

en: Show system tray icon
vi: Hiện biểu tượng trên khay hệ thống

en: Disable notifications from the system tray icon
vi: Vô hiệu hoá thông báo từ biểu tượng trên khay hệ thống

en: Download social metadata (tags/rating/etc.)
vi: Tải thông tin mô tả mang tính xã hội (thẻ/điểm số/v.v.)

en: Overwrite author and title with new metadata
vi: Ghi đè tác giả và tựa đề với thông tin mô tả mới

en: Automatically download the cover, if available
vi: Tự động tải về ảnh bìa, nếu có

en: Limit max simultaneous jobs to number of CPUs
vi: Giới hạn số tác vụ đồng thời tối đa bằng với số CPU

en: WARNING:
vi: CẢNH BÁO:

en: ERROR:
vi: LỖI:

en: Show this confirmation again
vi: Lần sau vẫn hiện xác nhận này

en: Books
vi: Sách

en: Comics
vi: Truyện tranh

en: Add books
vi: Thêm sách

en: Add books to the calibre library/device from files on your computer
vi: Thêm sách vào thư viện calibre/thiết bị từ các tập tin trên máy tính của bạn

en: A
vi: G

en: Add empty book (Book entry with no formats)
vi: Thêm sách rỗng (tựa sách chưa có định dạng nào)

en: Add from ISBN
vi: Thêm từ ISBN

en: Add files to selected book records
vi: Thêm file vào các sách đã chọn

en: Add an empty file to selected book records
vi: Thêm một file rỗng vào các tựa sách đã chọn

en: Control the adding of books
vi: Kiểm soát cách thêm sách

en: No books selected
vi: Chưa chọn sách nào

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc không?

en: Are you sure you want to add the same files to all %d books? If the format already exists for a book, it will be replaced.
vi: Bạn thực sự muốn thêm các file giống nhau vào tất cả %d sách? Nếu định dạng cần thêm đã có trong sách thì nó sẽ bị ghi đè.

en: Are you sure you want to add the same empty file to all %d books? If the format already exists for a book, it will be replaced.
vi: Bạn thực sự muốn thêm file rỗng vào tất cả %d sách? Nếu định dạng đó đã tồn tại trong sách thì nó sẽ bị ghi đè.

en: Cannot add books from the folder: %s as it contains the currently opened calibre library
vi: Không thêm được sách từ thư mục: %s vì nó có chứa thư viện calibre đang được mở

en: Duplicates found
vi: Tìm thấy sách trùng lặp

en: Uploading books to device.
vi: Tải sách lên thiết bị.

en: Add to library
vi: Thêm vào thư viện

en: No book selected
vi: Chưa có sách nào được chọn

en: The following books are virtual and cannot be added to the calibre library:
vi: Những sách sau đây là ảo và không thể thêm vào thư viện calibre:

en: No book files found
vi: Không tìm thấy tập tin sách nào

en: Add books to library
vi: Thêm sách vào thư viện

en: Add books to your calibre library from the connected device
vi: Thêm sách vào thư viện calibre từ thiết bị được kết nối

en: Toolbars
vi: Thanh công cụ

en: Keyboard shortcuts
vi: Phím tắt

en: Use library only
vi: Chỉ sử dụng thư viện

en: Generating %s catalog...
vi: Đang tạo %s danh mục...

en: Catalog generated.
vi: Danh mục đã được tạo.

en: No library found
vi: Không tìm thấy thư viện

en: Choose library
vi: Chọn thư viện

en: Choose calibre library to work with
vi: Chọn một thư viện calibre

en: Quick switch
vi: Chuyển nhanh

en: Rename library
vi: Đổi tên thư viện

en: Restore database
vi: Khôi phục CSDL

en: {0} [{1} book] | {0} [{1} books]
vi[0]: {0} [{1} sách]

en: Rename: %s
vi: Đổi tên: %s

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Note that the actual library folder will be renamed.
vi: Chú ý: Thư mục chứa thư viện sẽ được đổi tên.

en: Already exists
vi: Đã tồn tại

en: The folder %s already exists. Delete it first.
vi: Thư mục %s đã tồn tại. Xin xóa thư mục đó trước.

en: Not found
vi: Không tìm thấy gì

en: Rename failed
vi: Không đổi được tên

en: Failed to rename the library at %s. The most common cause for this is if one of the files in the library is open in another program.
vi: Thất bại khi đổi tên cho thư viện tại %s. Nguyên nhân phổ biến là do một trong các tập tin trong thư viện được mở bởi một chương trình khác.

en: Library removed
vi: Đã bỏ thư viện

en: The library %s has been removed from calibre. The files remain on your computer, if you want to delete them, you will have to do so manually.
vi: Thư viện %s đã bị dỡ bỏ khỏi Calibre. Các file sách vẫn còn trên máy tính, nếu bạn muốn xóa các file này thì phải tự xóa thủ công.

en: &Undo
vi: Vãn hồi

en: Backup metadata
vi: Sao lưu thông tin sách

en: Success
vi: Thành công

en: Failed
vi: Thất bại

en: Finished
vi: Đã xong

en: Not allowed
vi: Không được phép

en: You cannot change libraries while jobs are running.
vi: Bạn không thể thay đổi thư viện khi có tác vụ đang chạy.

en: Convert books
vi: Chuyển dạng file

en: Convert individually
vi: Chuyển từng cuốn sách

en: Bulk convert
vi: Chuyển nhiều cuốn sách

en: Create a catalog of the books in your calibre library
vi: Tạo danh mục sách có trong thư viện

en: Cannot convert
vi: Không thề chuyển đổi

en: Book deleted
vi: Đã xóa sách

en: The book you were trying to convert has been deleted from the calibre library.
vi: Sách bạn định chuyển dạng đã bị xóa khỏi thư viện

en: %(title)s by %(author)s
vi: %(title)s của %(author)s

en: Library &path:
vi: Đường dẫn:

en: Browse for library
vi: Chọn thư viện

en: &Copy
vi: Sao chép

en: Copy to the specified library
vi: Chép tới thư viện chỉ định

en: &Move
vi: Di dời

en: Copy to the specified library and delete from the current library
vi: Chép tới thư viện chỉ định rồi xóa khỏi thư viện hiện tại

en: Select &all
vi: Chọn hết

en: Select &none
vi: Không chọn gì

en: &Copy to clipboard
vi: Chép vào bộ nhớ

en: Copy to library
vi: Chép đến thư viện

en: Copy selected books to the specified library
vi: Sao chép những sách được chọn đến thư viện chỉ định

en: (delete after copy)
vi:  (sau đó thì xóa)

en: Cannot copy
vi: Không thể sao chép

en: No library
vi: Không có thư viện

en: No library found at %s
vi: Không tìm thấy thư viện ở %s

en: Copying to
vi: Đang chép tới

en: Moving to
vi: Đang chuyển tới

en: Could not copy books:
vi: Không thể sao chép sách:

en: You cannot use other libraries while using the environment variable CALIBRE_OVERRIDE_DATABASE_PATH.
vi: Bạn không thể sử dụng thư viện khác khi đang dùng biến môi trường CALIBRE_OVERRIDE_DATABASE_PATH.

en: Deleting...
vi: Đang xóa...

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Failed to delete
vi: Không xóa được

en: Delete books
vi: Xóa sách bạn chọn

en: Remove books
vi: Xóa sách

en: Remove selected books
vi: Xóa những sách đã chọn

en: Remove all formats from selected books, except...
vi: Xóa mọi dạng file của sách đã chọn, ngoại trừ...

en: Remove all formats from selected books
vi: Xóa mọi dạng file của sách đã chọn

en: Remove covers from selected books
vi: Xóa bìa khỏi sách đã chọn

en: Remove matching books from device
vi: Xóa những sách này khỏi thiết bị

en: Cannot delete
vi: Không thể xóa

en: Choose formats to be deleted
vi: Chọn định dạng muốn xóa

en: Cannot delete books
vi: Không thể xóa sách

en: No device is connected
vi: Chưa có thiết bị nào được kết nối

en: Deleting books from device.
vi: Đang xóa sách khỏi thiết bị.

en: Connect to folder
vi: Kết nối đến thư mục

en: Email to
vi: Gửi thư điện tử đến

en: Send to device
vi: Gửi đến thiết bị

en: Connect/share
vi: Kết nối/chia sẻ

en: Stopping
vi: Đang dừng

en: Still looking for IP addresses
vi: Vẫn đang tìm địa chỉ IP

en: Change the title/author/cover etc. of books
vi: Sửa đổi tựa sách/tác giả/ảnh bìa, v.v.

en: Edit metadata
vi: Sửa thông tin

en: Edit metadata individually
vi: Sửa thông tin từng cuốn sách

en: Edit metadata in bulk
vi: Sửa thông tin nhiều cuốn sách

en: Download metadata and covers
vi: Tải thông tin mô tả và bìa sách

en: Cannot download metadata
vi: không thể tải thông tin mô tả

en: Cannot edit metadata
vi: Không thể sửa thông tin sách

en: Fetch news
vi: Lấy tin tức

en:  fetched.
vi:  đã lấy.

en: Help
vi: Trợ giúp

en: N
vi: S

en:  and
vi:  và

en: Sections
vi: Các phần

en: Cannot configure while there are running jobs.
vi: Không thể thiết lập cấu hình khi có tác vụ đang chạy.

en: Cannot configure before calibre is restarted.
vi: Không thể thiết lập cấu hình trước khi khởi động lại calibre

en: Save to disk
vi: Lưu vào đĩa

en: Save only %s format to disk
vi: Chỉ lưu định dạng %s vào đĩa

en: Save single format to disk...
vi: Lưu một định dạng vào đĩa...

en: Cannot save to disk
vi: Không thể lưu vào đĩa

en: You are trying to save files into the calibre library. This can cause corruption of your library. Save to disk is meant to export files from your calibre library elsewhere.
vi: Bạn đang muốn lưu các tập tin vào thư viện calibre. Điều này có thể làm hỏng thư viện của bạn. Lưu vào đĩa dùng để xuất các tập tin từ thư viện calibre của bạn ra nơi khác.

en: Book details
vi: Thông tin sách

en: Show books similar to the current book
vi: Hiện sách tương tự sách này

en: Books by same author
vi: Sách có cùng tác giả

en: Books in this series
vi: Sách trong bộ này

en: Books by this publisher
vi: Sách cùng nhà xuất bản này

en: Books with the same tags
vi: Sách có cùng từ khóa

en: Sort by
vi: Sắp xếp theo

en: Get books
vi: Lấy sách

en: this author
vi: tác giả này

en: this title
vi: tựa sách này

en: this book
vi: sách này

en: Stores
vi: Cửa hàng

en: Choose stores
vi: Chọn cửa hàng

en: Cannot search
vi: Không tìm được

en: Using the integrated search you can easily find which store has the book you are looking for, at the best price. You also get DRM status and other useful information.
vi: Dùng công cụ tìm kiếm, bạn có thể dễ dàng chọn sách cho mình với giá tốt nhất. Đồng thời bạn còn được biết thêm nhiều thông tin hữu ích khác (như tình trạng Bản quyền số  -DRM- của sách).

en: Show this message again
vi: Lần sau lại hiển thị thông điệp này

en: Choose format to edit
vi: Chọn dạng file hiệu đính

en: Choose which format you want to edit:
vi: Hãy chọn dạng file bạn muốn hiệu đính:

en: Edit book
vi: Hiệu đính

en: Edit books in the EPUB or AZW formats
vi: Chỉnh sửa nội dung sách có dạng file EPUB hoặc AZW

en: Editing of books on the device is not supported
vi: Không hỗ trợ hiệu đính sách lưu trên thiết bị

en: File missing
vi: Mất file

en: View
vi: Xem

en: View specific format
vi: Xem định dạng cụ thể

en: Read a random book
vi: Đọc một cuốn sách bất kỳ

en: Clear recently viewed list
vi: Xoá danh sách xem gần đây

en: Cannot view
vi: Không thể xem

en: Format unavailable
vi: Không có dạng file này

en: Selected books have no formats
vi: Sách được chọn không có định dạng

en: Choose the format to view
vi: Chọn định dạng để xem

en: Not all the selected books were available in the %s format. You should convert them first.
vi: Không phải toàn bộ sách được chọn có định dạng %s. Bạn nên chuyển đổi định dạng trước.

en: You are attempting to open %d books. Opening too many books at once can be slow and have a negative effect on the responsiveness of your computer. Once started the process cannot be stopped until complete. Do you wish to continue?
vi: Bạn đang muốn mở %d cuốn sách. Mở một lúc nhiều sách có thể làm chậm hoặc đứng máy. Khi quá trình này đã bắt đầu thì không thể dừng lại. Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Cannot open folder
vi: Không thể mở thư mục

en: This book no longer exists in your library
vi: Cuốn sách này không còn trong thư viện của bạn

en: %s has no available formats.
vi: %s không có dạng file nào

en: The path %s does not exist
vi: Đường dẫn %s không tồn tại

en: Adding books...
vi: Đang thêm sách...

en: Reading metadata and adding to library (one book)... | Reading metadata and adding to library ({} books)...
vi[0]: Đang đọc thông tin mô tả và nhập vào thư viện ({} sách)...

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Change
vi: Đổi

en: Capitalize
vi: Chữ hoa từ đầu tiên

en: contains
vi: chứa

en: Donate
vi: Đóng góp

en: Copy
vi: Chép

en: Paste
vi: Dán

en: Select all
vi: Chọn hết

en: Delete the %s format
vi: Xóa dạng file %s

en: Save the %s format to disk
vi: Lưu dạng file %s ra chỗ khác

en: Restore the %s format
vi: Khôi phục dạng file %s

en: Set the book cover from the %s file
vi: Lấy ảnh bìa từ file %s

en: Open %s with...
vi: Mở %s bằng...

en: Add other application for %s files...
vi: Thêm ứng dụng để mở dạng file %s...

en: Remove %s from this book
vi: Bỏ %s khỏi sách này

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Open cover with...
vi: Mở ảnh bìa bằng...

en: Automatically trim borders
vi: Xén viền tự động

en: Trim borders manually
vi: Xén viền thủ công

en: Undo last trim
vi: Về lúc chưa xén

en: Path
vi: Đường dẫn

en: output
vi: tập tin xuất

en: Bib file encoding:
vi: Bảng mã cho tập tin Bib:

en: E-book options
vi: Tùy chọn sách điện tử

en: Name
vi: Tên

en: Save
vi: Lưu lại

en: Delete
vi: Xóa

en: &Authors
vi: Tác giả

en: &Titles
vi: Tựa sách

en: &Series
vi: Bộ sách

en: ...
vi: …

en: Bold
vi: Đậm

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Underline
vi: Gạch dưới

en: Align left
vi: Canh trái

en: Align center
vi: Canh giữa

en: Align right
vi: Canh phải

en: Align justified
vi: Canh đều hai bên

en: Undo
vi: Vãn hồi

en: Redo
vi: Làm lại

en: Cut
vi: Cắt

en: Background color
vi: Màu nền

en: Insert link or image
vi: Chèn đường dẫn hoặc ảnh

en: Clear
vi: Xóa

en: Normal
vi: Bình thường

en: Choose background color
vi: Chọn màu nền

en: Invalid URL
vi: URL không hợp lệ

en: Create link
vi: Tạo link

en: Choose file
vi: Chọn file

en: Enter &URL:
vi: Nhập &URL:

en: Treat the URL as an &image
vi: Coi URL đó là ảnh

en: &Width:
vi: Rộng:

en: &Height:
vi: Cao:

en: Hide
vi: Ẩn

en: Show
vi: Hiện

en: &Title for Table of Contents:
vi: &Tiêu đề cho Mục Lục:

en: input
vi: tập tin nguồn

en: Keep &aspect ratio
vi: &Giữ tỷ lệ ảnh

en: &Right to left
vi: &Phải qua trái

en: &Output format:
vi: Đầu ra:

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Debug the conversion process.
vi: Gỡ lỗi cho quá trình chuyển đổi.

en: Choose debug folder
vi: Chọn thư mục gỡ lỗi

en: No default &cover
vi: Không thêm bìa sách mặc định

en: Split files &larger than:
vi: Tách tập tin lớn hơn:

en: No &SVG cover
vi: Không dùng bìa định dạng SVG

en: Do not &split on page breaks
vi: Không tách ở ngắt trang

en:  pt
vi:  điểm

en: Delete blank lines between paragraphs
vi: Xóa dòng trống giữa các đoạn

en: Original
vi: Gốc

en: Left align
vi: Canh trái

en: Justify text
vi: Canh đều

en: <p>When calibre removes inter paragraph spacing, it automatically sets a paragraph indent, to ensure that paragraphs can be easily distinguished. This option controls the width of that indent.
vi: <p>Khi calibre xóa khoảng trắng giữa các đoạn, nó sẽ tự động đặt một khoảng thụt vào đầu các đoạn để chúng có thể được nhận biết dễ dàng. Lựa chọn này cho phép điều chỉnh khoảng cách thụt vào đó.

en: No change
vi: Không thay đổi

en: Insert &blank line between paragraphs
vi: Thêm dòng trống giữa các đoạn

en: Remove &spacing between paragraphs
vi: Xóa giãn cách giữa các đoạn.

en: &Margins
vi: Lề

en: &Embed fonts
vi: Nhúng font

en: Metadata
vi: Thông tin sách

en: Set the metadata. The output file will contain as much of this metadata as possible.
vi: Gán thông tin mô tả. Tập tin xuất sẽ chứa những thông tin mô tả mà định dạng hỗ trợ.

en: This book has no cover
vi: Sách này không có bìa

en: Cannot read
vi: Không thể đọc

en: You do not have permission to read the file:
vi: Bạn không có quyền đọc tập tin:

en: Error reading file
vi: Lỗi khi đọc tập tin

en: <p>There was an error reading from file: <br /><b>
vi: <p>Có lỗi khi đọc tập tin: <br /><b>

en:  is not a valid picture
vi:  không phải là hình hợp lệ

en: Change &cover image:
vi: Thay đổi ảnh &bìa:

en: Browse for an image to use as the cover of this book.
vi: Chọn tập tin ảnh dùng làm bìa sách.

en: Use cover from &source file
vi: Sử dụng bìa từ tập tin nguồn

en: &Title:
vi: &Tựa sách:

en: Change the title of this book
vi: Thay đổi tựa đề sách

en: &Author(s):
vi: Tác &giả:

en: Change the author(s) of this book. Multiple authors should be separated by a comma
vi: Thay đổi tác giả của cuốn sách. Tên các tác giả phải được ngăn cách bằng dấu phẩy

en: &Publisher:
vi: Nhà x&uất bản

en: Ta&gs:
vi: Từ khóa:

en: &Series:
vi: Bộ sách:

en: List of known series. You can add new series.
vi: Danh mục các bộ sách. Bạn có thể thêm bộ sách.

en: Book
vi: Sách

en: Kindle options
vi: Tùy chọn Kindle

en: Personal Doc tag:
vi: Thẻ Personal Doc:

en: &Output profile:
vi: &Hồ sơ xuất:

en: Profile description
vi: Mô tả hồ sơ

en: &Input profile:
vi: Hồ &sơ nhập:

en: Margins
vi: Lề

en: &Left:
vi: Trái:

en: &Top:
vi: Trên:

en: &Right:
vi: Phải:

en: &Bottom:
vi: Dưới:

en: &Format:
vi: Dạng file:

en: &Unit:
vi: Đơn vị:

en: Preserve &aspect ratio of cover
vi: Giữ tỷ lệ ảnh bìa

en: &Monospace family:
vi: Họ Monospace:

en: Default font si&ze:
vi: Cỡ font mặc định:

en: Open book
vi: Mở sách

en: &Previous
vi: &Trước

en: &Next
vi: Tiế&p

en: Preview
vi: Xem trước

en: &Remove
vi: &Xóa bỏ

en: Restore &defaults
vi: Trở về mặc định

en: &Input format:
vi: Đầu vào:

en: Use &saved conversion settings for individual books
vi: Sử dụng thiết lập đã lưu cho từng cuốn &sách

en: Convert
vi: Chuyển dạng file

en: Fine tune the detection of chapter headings and other document structure.
vi: Tinh chỉnh nhận dạng tiêu đề chương sách và các cấu trúc khác của sách.

en: Invalid XPath
vi: XPath không hợp lệ

en: Insert &metadata as page at start of book
vi: Chèn thông tin mô tả như một trang vào phần đầu sách

en: Remove first &image
vi: Loại bỏ ảnh đầu tiên

en: Table of
    Contents
vi: Mục lục

en: Control the creation/conversion of the Table of Contents.
vi: Thiết lập việc tạo/chuyển đổi Mục lục.

en: &Force use of auto-generated Table of Contents
vi: &Bắt buộc sử dụng Mục Lục tự tạo

en: Do not add &detected chapters to the Table of Contents
vi: &Không thêm những chương được phần mềm tự tìm ra vào Mục Lục.

en: General
vi: Chung

en: Undefined
vi: Chưa xác định

en: Today
vi: Hôm nay

en: Apply changes
vi: Chấp nhận

en: Clear series
vi: Xóa bộ sách

en: Get device information
vi: Lấy thông tin về thiết bị

en: Set library information
vi: Gán thông tin thiết bị

en: Get list of books on device
vi: Lấy danh mục sách trên thiết bị

en: Send metadata to device
vi: Gửi thông tin mô tả sang thiết bị

en: Delete books from device
vi: Xóa sách trên thiết bị

en: Download books from device
vi: Tải sách từ thiết bị

en: View book on device
vi: Xem sách trên thiết bị

en: Send to main memory
vi: Gửi đến bộ nhớ chính

en: Send to storage card A
vi: Gửi đến thẻ lưu trữ A

en: Send to storage card B
vi: Gửi đến thẻ lưu trữ M

en: Send and delete from library
vi: Gửi rồi xóa khỏi thư viện

en: Error
vi: Lỗi

en: Error communicating with device
vi: Lỗi giao tiếp với thiết bị

en: No suitable formats
vi: Không có định dạng phù hợp

en: Select folder to open as device
vi: Chọn thư mục để kết nối như một thiết bị

en: Running jobs
vi: Tác vụ dang chạy

en: Error talking to device
vi: Lỗi giao tiếp với thiết bị

en: Device:
vi: Thiết bị

en:  detected.
vi:  đã phát hiện.

en: No books
vi: Không có sách

en: selected to send
vi: được chọn để gửi

en: No device
vi: Không có thiết bị

en: Choose format to send to device
vi: Chọn định dạng để gửi đến thiết bị

en: Cannot send: No device is connected
vi: Không thể gửi: Chưa có thiết bị được kết nối

en: No card
vi: Không có thẻ nhớ

en: Cannot send: Device has no storage card
vi: Không thể gửi: Thiết bị không có thẻ lưu trữ/thẻ nhớ

en: Auto convert the following books before uploading to the device?
vi: Tự động chuyển đổi những cuốn sách sau trước khi tải lên thiết bị?

en: Sending news to device.
vi: Đang gửi tin đến thiết bị.

en: Sending books to device.
vi: Đang gửi sách đến thiết bị.

en: Could not upload the following books to the device, as no suitable formats were found. Convert the book(s) to a format supported by your device first.
vi: Không thể tải những cuốn sách sau lên thiết bị vì chúng không có định dạng phù hợp. Chuyển đổi chúng sang định dạng mà thiết bị của bạn hỗ trợ.

en: No space on device
vi: Không còn chỗ trống trên thiết bị

en: <p>Cannot upload books to device there is no more free space available
vi: <p>Không thể chuyển sách sang thiết bị vì không còn chỗ trống

en: Analyzing books on the device: %d%% finished
vi: Đang phân tích sách trên thiết bị: đã xong %d%%

en: Device
vi: Thiết bị

en: Unknown formats
vi: Dạng file chưa biết

en: Select available formats and their order for this device
vi: Chọn định dạng được hỗ trợ và thứ tự ưu tiên của chúng cho thiết bị này

en: Copy to clipboard
vi: Chép vào bộ nhớ

en: Configure
vi: Cấu hình

en: How many empty books?
vi: Bao nhiêu sách rỗng?

en: How many empty books should be added?
vi: Bạn muốn thêm bao nhiêu sách rỗng?

en: Add books by ISBN
vi: Thêm sách bằng ISBN

en: Fit &cover within view
vi: Thu ảnh bìa vừa khung

en: Next [%s]
vi: Tiếp [%s]

en: Previous [%s]
vi: Trước [%s]

en: Names to ignore:
vi: Bỏ qua các tên:

en: Format
vi: Dạng file

en: Choose location for calibre library
vi: Chọn đường dẫn cho thư viện calibre

en: Same as current
vi: Giống như hiện tại

en: The location %s contains the current calibre library
vi: Đường dẫn %s chứa thư viện calibre hiện tại

en: Bad location
vi: Đường dẫn không hợp lệ

en: No existing library found
vi: Không tìm thấy thư viện

en: There is no existing calibre library at %s
vi: Không có thư viện calibre tại %s

en: Not empty
vi: Không trống

en: Moving library, please wait...
vi: Đang di dời thư viện, hãy chờ...

en: Failed to move library
vi: Không di dời được thư viện

en: No location
vi: Không có đường dẫn

en: No location selected
vi: Không có đường dẫn nào được chọn

en: Choose your calibre library
vi: Chọn thư viện calibre của bạn

en: Your calibre library is currently located at {0}
vi: Thư viện calibre của bạn hiện đang được đặt tại {0}

en: &Create an empty library at the new location
vi: Tạo một thư viện trống ở vị trí mới

en: &Copy structure from the current library
vi: Sao chép cấu trúc thư viện hiện tại

en: &Show this warning again
vi: &Hiện lại cảnh báo này

en: {num} of {series}
vi: {num} trong bộ {series}

en: Has cover
vi: Có ảnh bìa

en: ERROR
vi: LỖI

en: day(s)
vi: ngày

en: Go
vi: Tiếng Vai

en: All checked books will be <b>permanently deleted</b> from your device. Please verify the list.
vi: Những sách được chọn sẽ bị <b>xóa vĩnh viễn</b> khỏi thiết bị của bạn. Xin kiểm tra trước.

en: Author
vi: Tác giả

en: Location
vi: Vị trí

en: Delete from device
vi: Xóa khỏi thiết bị

en: Invalid author name
vi: Tên tác giả không hợp lệ

en: Manage authors
vi: Quản lý tên tác giả

en: &Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Select &folder
vi: Chọn thư mục

en: Total:
vi: Tổng số:

en: Current:
vi: Hiện tại:

en: &Export all your calibre data
vi: Xuất toàn bộ dữ liệu Calibre

en: &Import previously exported data
vi: Nhập dữ liệu đã xuất từ trước

en: {0} [Size: {1}]
    in {2}
vi: {0} [Kích thước: {1}]
    tại {2}

en: Calculating...
vi: Đang tính toán...

en: Select which libraries you want to export below
vi: Chọn thư viện bạn muốn xuất ra

en: %s is not a folder
vi: %s không phải là thư mục

en: Not a folder
vi: Không phải thư mục

en: &Stop selected jobs
vi: Dừng tác vụ đã chọn

en: &Hide selected jobs
vi: Dấu tác vụ đã chọn

en: Show job &details
vi: &Hiển thị chi tiết về tác vụ

en: Show &all jobs
vi: Hiện tất cả các tác vụ

en: Stop &all non device jobs
vi: Dừng &mọi tác vụ không liên quan đến thiết bị

en: &Hide all jobs
vi: Dấu tất cả các tác vụ

en: Authors
vi: Tác giả

en: Copied
vi: Đã sao chép

en: Working
vi: Đang làm việc

en: Lower Case
vi: Chữ thường toàn bộ

en: Upper Case
vi: Chữ hoa toàn bộ

en: Title Case
vi: Chữ hoa đầu mỗi từ

en: &Author(s):
vi: Tác giả:

en: Author s&ort:
vi: Tác giả xếp:

en: &Rating:
vi: Điểm số:

en: &Publisher:
vi: Nhà x&uất bản:

en: If checked, the publisher will be cleared
vi: Nếu chọn, thông tin nhà xuất bản sẽ bị xóa

en: &Clear pub
vi: Xóa NXB

en: Add ta&gs:
vi: Thêm từ khóa:

en: &Remove tags:
vi: Bớt từ khóa:

en: &Date:
vi: Ngày nhập:

en: P&ublished:
vi: Ngày xuất bản:

en: &Languages:
vi: Ngôn ngữ:

en: Change &cover
vi: Đổi ảnh bìa

en: &Generate default cover
vi: Tạo ảnh bìa mặc định

en: &Remove cover
vi: Xóa ảnh bìa

en: &Trim cover (DANGEROUS)
vi: Xén ảnh bìa (NGUY HIỂM)

en: &Basic metadata
vi: Thông tin cơ &bản

en: &Custom metadata
vi: Thông tin bổ &sung

en: &Replace with:
vi: Thay bằng

en: &Search and replace
vi: Tìm kiếm và Thay thế

en:  days
vi:  ngày

en: System default
vi: Mặc định hệ thống

en: Password needed
vi: Cần mật khẩu

en: &Password:
vi: &Mật khẩu:

en: All
vi: Tất cả

en: Status
vi: Trạng thái

en: &Close
vi: Đóng

en: Restoring database
vi: Đang khôi phục CSDL

en: The old database was saved as: %s
vi: CSDL cũ được lưu thành: %s

en: Restoring database was successful. %s
vi: Đã khôi phục xong CSDL. %s

en: every hour
vi: mỗi giờ

en: days
vi: ngày

en: never delete
vi: không bao giờ xóa

en: (optional)
vi: (tùy ý)

en: (required)
vi: (cần thiết)

en: Created by:
vi: Được tạo bởi:

en: equal to
vi: chính xác là

en: before
vi: trước

en: after
vi: sau

en: before or equal to
vi: trước hoặc chính xác là

en: after or equal to
vi: sau hoặc chính xác là

en: What &kind of match to use:
vi: Kiểu tìm kiếm:

en: Contains: the word or phrase matches anywhere in the metadata field
vi: Có chứa: từ hoặc cụm từ bất kỳ đâu trong thông tin sách

en: Equals: the word or phrase must match the entire metadata field
vi: Chính xác: từ hoặc cụm từ phải giống hoàn toàn mục thông tin sách

en: Find entries that have...
vi: Tìm sách có...

en: But don't show entries that have...
vi: Nhưng không hiện sách có...

en: A&ll these words:
vi: Tất cả những từ này:

en: &This exact phrase:
vi: Chính xác cụm từ này:

en: O&ne or more of these words:
vi: Có ít nhất một từ trông số này:

en: Any of these &unwanted words:
vi: Chứa những từ không mong muốn:

en: &Author:
vi: Tác giả:

en: &Search the
vi: Tìm trên cột

en: &year
vi: năm

en: mo&nth
vi: tháng

en: &day
vi: ngày

en: months
vi: tháng

en: weeks
vi: tuần

en: years
vi: năm

en: This month
vi: Tháng này

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: Choose formats
vi: Chọn dạng file

en: Size:
vi: Kích thước:

en: &Trim
vi: Xén

en: Download %s
vi: Tải về %s

en: Downloading %s
vi: Đang tải về %s

en: finished
vi: đã hoàn tất

en: News:
vi: Tin tức:

en: Auto convert the following books before sending via email?
vi: Tự động chuyển dạng những cuốn sách này trước khi gửi qua email?

en: E-book:
vi: Sách điện tử:

en: by
vi: bởi

en: {series_index} of {series}
vi: {series} #{series_index}

en: Sending email to
vi: Gửi thư điện tử đến

en: Could not email the following books as no suitable formats were found:
vi: Không thể gửi những cuốn sách sau vì chúng không có định dạng phù hợp:

en: Sent news to
vi: Gửi tin đến

en: Test
vi: Kiểm tra

en: Title:
vi: Tựa sách:

en: Series:
vi: Bộ sách:

en: Publisher:
vi: Nhà xuất bản:

en: Published:
vi: Ngày xuất bản:

en: Find next
vi: Tìm đối tượng tiếp theo

en: Find previous
vi: Tìm đối tượng trước đó

en: Downloading, please wait...
vi: Đang tải, vui lòng chờ

en: %(num)d of %(total)d books
vi: %(num)d / %(total)d sách

en: {0}, {1} total
vi: {0}, tổng số {1}

en: Cover grid
vi: Bìa sách

en: All books
vi: Toàn bộ sách

en: Restore hidden tabs
vi: Khôi phục các thẻ đã ẩn

en: Edit "%s"
vi: Sửa "%s"

en: Delete "%s"
vi: Xóa "%s"

en: No %s format
vi: Không có dạng file %s

en: The book {0} does not have the {1} format
vi: Tựa sách {0} không có dạng file {1}

en: Job
vi: Tác vụ

en: Progress
vi: Tiến độ

en: Start time
vi: Bắt đầu lúc

en: Cannot kill jobs that communicate with the device
vi: Không thể dừng các tác vụ giao tiếp với thiết bị.

en: Click to see list of jobs
vi: Bấm để xem danh mục tác vụ

en: Show/hide the Jobs List
vi: Ẩn/Hiện danh mục tác vụ

en: Jobs:
vi: Tác vụ:

en:  - Jobs
vi:  - Tác vụ

en: Search for a job by name
vi: Tìm tên một tác vụ

en: Library
vi: Thư viện

en: Delete library
vi: Xóa thư viện

en: Book %(sidx)s of <span class="series_name">%(series)s</span>
vi: Tập số %(sidx)s trong bộ <span class="series_name">%(series)s</span>

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Highlights
vi: Đánh dấu chữ

en: Edit notes
vi: Chỉnh sửa Lưu ý

en: Size (MB)
vi: Dung lượng (MB)

en: Modified
vi: Ngày chỉnh sửa

en: Formats
vi: Dạng file

en: In Library
vi: Trong thư viện

en: Unhandled error
vi: Lỗi chưa được khai báo

en: Remove
vi: Bỏ

en: Export
vi: Xuất ra

en: Center
vi: Giữa

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Hide column %s
vi: Ẩn cột %s

en: Show column
vi: Hiện cột

en: Next page
vi: Trang sau

en: Previous Page
vi: Trang trước

en: Back
vi: Trở lại

en: Forward
vi: Tiếp theo

en: Calibre Library
vi: Thư viện Calibre

en: Initializing user interface...
vi: Đang khởi tạo giao diện...

en: Starting %s: Loading books...
vi: Đang khởi động %s: Đang nạp sách...

en: Title &sort:
vi: Tựa sách xếp:

en: Author s&ort:
vi: Tác giả xếp:

en: &Number:
vi: Tập số:

en: No permission
vi: Không đủ quyền hạn

en: &Browse
vi: Chọn ảnh...

en: Trim bord&ers
vi: Xén viền

en: Automatically detect and remove extra space at the cover's edges.
    Pressing it repeatedly can sometimes remove stubborn borders.
vi: Tự động tìm và xóa bỏ phần không gian thừa ở viền ảnh.
    Bấm nhiều lần có thể giúp xóa bỏ những phần viền cứng đầu.

en: Download co&ver
vi: Tải ảnh &bìa

en: &Generate cover
vi: Tạo ản&h bìa

en: Rating of this book. 0-5 stars
vi: Điểm cho cuốn sách này. 0-5 sao

en: Next
vi: Tiếp

en: Previous
vi: Trước

en: Clear rating
vi: Xóa điểm số

en: Clear all tags
vi: Xóa toàn bộ từ khóa

en: Clear Ids
vi: Xóa mã hiệu

en: &Download metadata
vi: Tải thông tin sách

en: Change cover
vi: Đổi ảnh bìa

en: Co&mments
vi: Nội dung

en: &Metadata
vi: Thông tin sách

en: &Cover and formats
vi: Ảnh bìa và Dạng file

en: C&ustom metadata
vi: Thông tin bổ sung

en: &Comments
vi: Nội dung

en: Basic metadata
vi: Thông tin cơ bản

en: Custom metadata
vi: Thông tin bổ sung

en: Please wait
vi: Vui lòng chờ

en: Configure
vi: Cấu hình

en: High
vi: Cao

en: Low
vi: Thấp

en: Very low
vi: Rất thấp

en:  seconds
vi:  giây

en: Column header
vi: Tên cột

en: Lookup name
vi: Tên truy vấn

en: Type
vi: Kiểu

en: Yes/No with text
vi: Đúng/Sai kèm văn bản

en: Ampersand separated text, shown in the Tag browser
vi: Văn bản phân tách bằng dấu 'và', hiện trên Ô Gộp Nhóm

en: You must select a column to delete it
vi: Bạn phải chọn một cột rồi mới xóa được

en: The selected column is not a custom column
vi: Cột bạn chọn không phải cột được tạo thêm

en: Do you really want to delete column %s and all its data?
vi: Bạn thực sự muốn xóa cột bổ sung %s cùng toàn bộ dữ liệu trong đó?

en: Move column up
vi: Đưa cột lên

en: Remove a user-defined column
vi: Gỡ bỏ một cột tự tạo

en: Add a user-defined column
vi: Thêm một cột

en: Edit settings of a user-defined column
vi: Sửa thiết lập cột bổ sung

en: Move column down
vi: Đưa cột xuống

en: Add &custom column
vi: Thêm một cột

en: Text, column shown in the Tag browser
vi: Văn bản, hiện trên Ô Gộp Nhóm

en: Comma separated text, like tags, shown in the Tag browser
vi: Văn bản phân tách bằng dấu phẩy, giống Từ khóa,  hiện trên Ô Gộp Nhóm

en: Long text, like comments, not shown in the Tag browser
vi: Văn bản dài, giống Giới thiệu, không hiện trên Ô Gộp Nhóm

en: Text column for keeping series-like information
vi: Văn bản để lưu thông tin kiểu như bộ sách

en: Text, but with a fixed set of permitted values
vi: Văn bản, nhưng với các giá trị cố định cho trước

en: Floating point numbers
vi: Số không cố định

en: Integers
vi: Số nguyên

en: Ratings, shown with stars
vi: Điểm số, hiển thị bằng sao

en: Yes/No
vi: Đúng/Sai

en: Column built from other columns
vi: Cột tạo từ các cột khác

en: Column built from other columns, behaves like tags
vi: Cột tạo từ các cột khác, giống như 'từ khóa'

en: Create a custom column
vi: Tạo một cột thông tin

en: Quick create:
vi: Tạo nhanh:

en: What kind of information will be kept in the column.
vi: Loại thông tin chứa trong cột này.

en: Contains names
vi: Có chứa tên người

en: Show in Tag browser
vi: Bật Ô Gộp Nhóm

en: Default: dd MMM yyyy.
vi: Mặc định: dd MMM yyyy.

en: Device Detection
vi: Nhận diện thiết bị

en: Subject
vi: Chủ đề

en: Auto send
vi: Tự động gửi

en: Bottom
vi: Dưới cùng

en: Top
vi: Trên cùng

en: Never
vi: Không

en: Off
vi: Không dùng

en: Small
vi: Nhỏ

en: Medium
vi: Vừa

en: Always
vi: Luôn luôn

en: If there is enough room
vi: Nếu có đủ chỗ

en: Default
vi: Mặc định

en: Middle
vi: Giữa

en: Change &color
vi: Đổi màu

en: Wide
vi: Rộng

en: Narrow
vi: Hẹp

en: Change &font (needs restart)
vi: Đổi kiểu chữ (cần chạy lại)

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Icon si&ze:
vi: Kích thước biểu tượng:

en: Show &text under icons:
vi: Hiện chữ bên dưới biểu tượng:

en: Use t&wo lines for the text under the icons (needs restart)
vi: Dùng hai dòng chữ bên dưới biểu tượng (cần chạy lại)

en: Choose &language (needs restart):
vi: Đổi ngôn ngữ (cần chạy lại)

en: Change &icon theme
vi: Đổi bộ biểu tượng

en: Adjust &colors
vi: Chỉnh màu

en: &Main interface
vi: Giao diện chính

en: version
vi: phiên bản

en: created by Kovid Goyal
vi: do Kovid Goyal phát triển

en: Published date
vi: Ngày xuất bản

en: Debug &device detection
vi: Gỡ lỗi cho quá trình &dò tìm thiết bị

en: That format and device already has a plugboard.
vi: Định dạng và thiết bị này đã có quy tắc.

en: A more general plugboard already exists for that format and device. Are you sure you want to add the new plugboard?
vi: Định dạng và thiết bị này đã có một quy tắc tổng quát hơn. Bạn có chắc chắn muốn thêm quy tắc mới?

en: More specific device plugboards exist for that format. Are you sure you want to add the new plugboard?
vi: Định dạng này đã có các quy tắc cụ thể hơn cho thiết bị. Bạn có chắc chắn muốn thêm quy tắc mới?

en: Really add plugboard?
vi: Thêm quy tắc thật không?

en: A different plugboard matches that format and device combination. Are you sure you want to add the new plugboard?
vi: Định dạng kèm với thiết bị này có một quy tắc khác. Bạn có chắc chắn muốn thêm quy tắc mới?

en: More specific format and device plugboards already exist. Are you sure you want to add the new plugboard?
vi: Đã có nhiều quy tắc cụ thể hơn cho định dạng và thiết bị. Bạn có chắc chắn muốn thêm quy tắc mới?

en: Book
vi: Thông tin sách

en: You need to restart the server for changes to take effect
vi: Những thay đổi sẽ có hiệu lực sau khi chạy lại ứng dụng

en: %d books
vi: %d sách

en: Restore this tweak to its default value
vi: Khôi phục giá trị mặc định

en: Error while saving
vi: Lỗi khi đang lưu

en: Create a Virtual library based on %s
vi: Tạo một Thư viện con dựa vào %s

en: Create Virtual library
vi: Tạo Thư viện con

en: Publishers
vi: Nhà xuất bản

en: Create a temporary Virtual library from the current search
vi: Tạo Thư viện con tạm từ kết quả tìm kiếm hiện tại

[ctx: search restriction group name]
en: Miscellaneous
vi: Khác

en: Choose Virtual library
vi: Chọn Thư viện con

en: Enter the title.
vi: Nhập tựa đề.

en: Search only in specific fields:
vi: Chỉ tìm trong những cột cụ thể:

en: Buying from this store supports the calibre developer: %s.
vi: Mua sách từ cửa hàng này là ủng hộ cho người phát triển calibre: %s.

en: Download
vi: Tải về

en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: Home
vi: Giá sách

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Author names cannot contain & characters.
vi: Tên tác giả không được chứa kí tự &.

en: Find
vi: Tìm

en: Average rating
vi: Đánh giá trung bình

en: Sort by average rating
vi: xếp theo mức đánh giá trung bình

en: Sort by name
vi: xếp theo tên

en: Sort by number of books
vi: xếp theo số lượng sách

en: Convert book %(num)d of %(total)d (%(title)s)
vi: Chuyển dạng file sách thứ %(num)d trên %(total)d (%(title)s)

en: Could not convert
vi: Không chuyển dạng được

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: %s books
vi: %s sách

en: Discard
vi: Thôi

en: Armenian
vi: Tiếng Ác-mê-ni

en: Coptic
vi: Ngôn ngữ phổ biến trong Giáo hội Ai Cập

en: Georgian
vi: Tiếng Gi-oa-gi-a

en: Gothic
vi: Tiếng Gô-tích

en: Vai
vi: Tiếng Vai

en: Arabic
vi: Tiếng A-rập

en: Avestan
vi: Tiếng A-ve-x-tan

en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái

en: Phoenician
vi: Tiếng Phê-ni-xi

en: Syriac
vi: Tiếng Xi-ri

en: Ugaritic
vi: Tiếng U-ga-ri

en: Mongolian
vi: Tiếng Mông Cổ

en: Tibetan
vi: Tiếng Tây Tạng

en: Bengali
vi: Tiếng Băng Gan

en: Gujarati
vi: Tiếng Gu-gia-ra-ti

en: Kannada
vi: Tiếng Kan-na-đa

en: Malayalam
vi: Tiếng Ma-lay-am

en: Oriya
vi: Tiếng O-ri-a

en: Tamil
vi: Tiếng Ta-mil

en: Telugu
vi: Tiếng Te-lu-gu

en: Balinese
vi: Tiếng Ba-li

en: Buginese
vi: Tiếng Bu-gin

en: Javanese
vi: Tiếng Gia-va

en: Lao
vi: Tiếng Lào

en: Sundanese
vi: Tiếng Xunh-đan

en: Thai
vi: Tiếng Thái Lan

en: Tagalog
vi: Tiếng Ta-ga-lọc

en: Cherokee
vi: Tiếng Che-rô-ki

en: Clear search
vi: Bỏ kết quả này

en: Check has not been run
vi: Chưa chạy soát lỗi

en: Click to run a check on the book
vi: Bấm để soát lỗi kỹ thuật sách này

en: Run check
vi: Soát lỗi

en: Re-run check
vi: Soát lỗi lại

en: Re-run the check
vi: Thực hiện lại lệnh soát lỗi

en: Running checks, please wait...
vi: Đang soát lỗi, vui lòng chờ...

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Size: {0} Resolution: {1}x{2}
vi: Kích thước {0} Độ phân giải: {1}x{2}

en: Trim image
vi: Xén ảnh

en: Auto-trim image
vi: Xén ảnh tự động

en: Rotate image
vi: Xoay ảnh

en: Resize image
vi: Đổi cỡ ảnh

en: Sharpen image
vi: Làm nét ảnh

en: Blur image
vi: Làm nhòe ảnh

en: De-speckle image
vi: Khử muỗi ảnh

en: No image
vi: Không có ảnh

en: No image loaded
vi: Chưa nạp ảnh

en: Invalid image
vi: Ảnh không hợp lệ

en: The current image is not valid
vi: Ảnh hiện tại không hợp lệ

en: Drop image
vi: Thả ảnh

en: Paste image
vi: Dán ảnh

en: No image available in the clipboard
vi: Trong bộ nhớ không có ảnh

en: Copy image
vi: Chép ảnh

en: Choose an image
vi: Chọn một ảnh

en: Images in book
vi: Ảnh có trong sách

en: &Existing images in the book
vi: Ảnh đã có trong sách

en: Search for image by file name
vi: Tìm ảnh theo tên file

en: &Import image
vi: Nhập ảnh

en: Import an image from elsewhere in your computer
vi: Nhập một ảnh từ máy tính của bạn

en: &Paste image
vi: Dán ảnh

en: Paste an image from the clipboard
vi: Dán ảnh đã có trong bộ nhớ

en: Styles
vi: CSS

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
vi: Khác

en: Background color:
vi: Màu nền:

en: Custom
vi: Tùy chọn

en: Integration with calibre
vi: Gắn với Calibre

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Down
vi: Xuống

en: Up
vi: Lên

en: &Find:
vi: Tìm:

en: &Replace:
vi: Thay bằng:

en: Case sensitive
vi: 'A' khác 'a'

en: You must specify a search name
vi: Bạn phải ghi rõ tên

en: Double click a file in the left panel to start editing it.
vi: Bấm đúp vào file ở khung bên trái nếu muốn sửa file đó.

en: &Import files into book
vi: Nhập file vào sách này

en: Import files into book
vi: Nhập file vào trong sách này

en: Edit Table of Contents
vi: Chỉnh sửa Mục lục

en: &Insert special character
vi: Chèn ký tự đặc biệt

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
vi: Khác

en: Update available!
vi: Có phiên bản mới!

en: Show this notification for future updates
vi: Hiện thông báo này khi có phiên bản mới

en: &Get update
vi: Tải bản cập nhật

en: Update found
vi: Có phiên bản mới

en: Remove this bookmark
vi: Xóa bỏ mục đánh dấu trang này

en: Position in book
vi: Vị trí chính xác trong sách

en: Enter title for bookmark:
vi: Đặt tên mới cho trang cần đánh dấu:

en: Restore defaults
vi: Về mặc định

en: Contains
vi: Có chứa

en: Whole words
vi: Nguyên từ

en: Go back to where you were before searching
vi: Trở lại vị trí trước khi thực hiện tìm kiếm

en: Search Table of Contents
vi: Tìm trong Mục lục

en: Increase font size
vi: Tăng cỡ chữ

en: Decrease font size
vi: Giảm cỡ chữ

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Next section
vi: Phần kế tiếp

en: Previous section
vi: Phần trước

en: Read aloud
vi: Đọc cho nghe

en: Configure Read aloud
vi: Thiết lập chế độ Đọc to

en: Hide size in corner
vi: Dấu kích thước ở góc

en: Show size in corner
vi: Hiện kích thước ở góc

en: Drag to resize
vi: Kéo để đổi kích thước

en: &Next >
vi: Tới >

en: < &Back
vi: < Trước

en: Cancel
vi: Thôi

en: &Finish
vi: Xong

en: WizardPage
vi: Trang Thuật sỹ

en: Sending email, please wait...
vi: Đang gửi email, xin hãy đợi...

en: Send email &from:
vi: Gửi email từ:

en: Invalid query format for colon-separated search: {0}
vi: Dạng truy vấn không hợp lệ với phần tìm kiếm được tách biệt bởi dấu phẩy: {0}

en: Descriptions
vi: Mô tả

en: Series beginning with %s
vi: Bộ sách bắt đầu bằng %s

en: Series beginning with '%s'
vi: Bộ sách bắt đầu bằng %s

en: Path to library too long. Must be less than %d characters.
vi: Đường dẫn tới thư viện quá dài. Cần ít hơn %d ký tự

en: Identifiers
vi: Tham khảo

en: The rating
vi: Đánh giá

en: The ISBN
vi: ISBN

en: Newest
vi: Mới nhất

en: <b>{title}</b> by {authors}
vi: <b>{title}</b> bởi {authors}

en: {series_index} of <i>{series}</i>
vi: <a>{series}</a> #{series_index}

en: Date: {timestamp}
vi: Ngày nhập: {timestamp}

en: Published: {pubdate}
vi: Ngày xuất bản: {pubdate}

en: Publisher: {publisher}
vi: Nhà xuất bản: {publisher}

en: Empty passwords are not allowed
vi: Không được phép dùng mật mã trống

en: RATING: %s<br />
vi: ĐÁNH GIÁ: %s<br />

en: Path to the database in which books are stored
vi: Đường dẫn tới cơ sở dữ liệu nơi mà sách được lưu

en: Waiting...
vi: Đang chờ...

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Working...
vi: Đang làm việc...

en: You
vi: Bạn

en: Scheduled
vi: Đã đươc lên lịch

en: The maximum number of files to download. This only applies to files from <a href> tags. Default is %default
vi: Số tập tin tải về tối đa. Chỉ áp dụng với các tập tin được gắn nhãn <a href>. Mặc định là %default

en: Do not download CSS stylesheets.
vi: Không tải file CSS.

en: Save All
vi: Lưu toàn bộ

en: Open
vi: Mở

en: &Yes
vi: Có

en: Yes to &All
vi: Có cho tất cả

en: &No
vi: Không

en: N&o to All
vi: Không cho tất cả

en: Abort
vi: Hủy lệnh

en: Retry
vi: Thử lại

en: Close
vi: Đóng

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Restore Defaults
vi: Trở Lại Mặc Định

en: Sample
vi: Mẫu

en: Author sort name algorithm
vi: Thuật toán sắp xếp tên tác giả

en: Change the font size at which book details are rendered in the side panel and
    comments are rendered in the metadata edit dialog. Set it to a positive or
    negative number to increase or decrease the font size.
vi: Thay đổi cỡ chữ các thông tin sách trong bảng bên và
    ghi chú trong hộp thoại sửa thông tin mô tả. Nhập giá trị dương
    hoặc âm để phóng to hay thu nhỏ cỡ chữ.
