calibre - en to is translation catalogue (4232 entries)

en: Start
is: Byrja

en: Support calibre
is: Styðja við Calibre

en: Contribute to support calibre development
is: Styrkja til að styðja áframhaldandi þróun Calibre

en: page
is: síða

en: [options]
is: [valkostir]

en: Does absolutely nothing
is: Gerir nákvæmlega ekkert

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Base
is: Grunnur

en: Customize
is: Sérsníða

en: Cannot configure
is: Get ekki stillt

en: File type
is: Skráartegund

en: Metadata reader
is: Lestur lýsigagna

en: Metadata writer
is: Skráning lýsigagna

en: Catalog generator
is: Gerð efnisskráa

en: User interface action
is: Aðgerð í notendaviðmóti

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Store
is: Verslun

en: An e-book store.
is: Rafbókaverslun.

en: Edit book tool
is: Bókabreytingaverkfæri

en: Library closed
is: Safni lokað

en: Create a TXTZ archive when a TXT file is imported containing Markdown or Textile references to images. The referenced images as well as the TXT file are added to the archive.
is: Skapa TXTZ skjalasafn þegar TXT skrá er færð inn sem inniheldur Markdown eða Textile vísanir í myndir. Myndirnar sem vísað er í ásamt textaskránum er bætt við skjalasafnið.

en: Extract cover from comic files
is: Ná í forsíðu úr myndasöguskrám

en: Read metadata from %s files
is: Lesa lýsigögn úr %s skrám

en: Read metadata from e-books in RAR archives
is: Lesa lýsigögn úr rafbókum í RAR-safnskrám

en: Read metadata from e-books in ZIP archives
is: Lesa lýsigögn úr rafbókum í ZIP-safnskrám

en: Set metadata in %s files
is: Færa inn lýsigögn í %s skrám

en: Set metadata from %s files
is: Færa inn lýsigögn úr %s skrám

en: Add books to calibre or the connected device
is: Bæta bókum við Calibre eða tengt tæki

en: Fetch annotations from a connected Kindle (experimental)
is: Ná í glósur úr tengdum Kindle (tilraunaverkefni)

en: Generate a catalog of the books in your calibre library
is: Búa til efnisskrá yfir bækurnar í Calibre-safninu þínu

en: Convert books to various e-book formats
is: Breyta bókum í margvísleg rafbókarform

en: Fine tune your e-books
is: Fínstilla þínar rafbækur

en: Edit the Table of Contents in your books
is: Lagfærðu efnisyfirlitið í bókunum þínum

en: Delete books from your calibre library or connected device
is: Eyða bókum úr Calibre-bókasafninu eða tengdu tæki

en: Embed updated metadata into the actual book files in your calibre library
is: Fella uppfærð lýsigögn inn í bókaskrárnar í Calibre-safninu þínu

en: Edit the metadata of books in your calibre library
is: Breyttu lýsigögnum bóka í Calibre-bókasafninu

en: Read books in your calibre library
is: Lesa bækur úr safninu þínu

en: Download news from the internet in e-book form
is: Hlaða niður fréttum af netinu á rafbókarformi

en: Show a list of related books quickly
is: Fljótlega sýna lista yfir svipaðar bækur

en: Filter/transform the tags for books in the library
is: Sía/umbreyta merkjum fyrir bækur í safninu

en: Transform the authors for books in the library
is: Umbreyta höfundum fyrir bækur í safninu

en: Show an editor for testing templates
is: Sýna ritil til að prófa sniðmát

en: Export books from your calibre library to the hard disk
is: Flytja bækur úr Calibre-bókasafninu þínu yfir á harða diskinn

en: Show Book details in a separate popup
is: Sýna upplýsingar um bók í sérglugga

en: Restart calibre
is: Endurræsa Calibre

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
is: Opna möppuna sem geymir rafbókaskrár bókasafnsins

en: Send books to the connected device
is: Senda bækur í tengt tæki

en: Send books via email or the web. Also connect to folders on your computer as if they are devices
is: Sendu bækur með tölvupósti eða vefmiðlun. Tengstu einnig möppum í tölvunni þinni, líkt og um tæki sé að ræða

en: Browse the calibre User Manual
is: Skoða Calibre handbókina

en: Customize calibre
is: Sérsníða Calibre

en: Easily find books similar to the currently selected one
is: Finna bækur sem eru svipaðar valdri bók

en: Switch between different calibre libraries and perform maintenance on them
is: Flakka á milli Calibre-bókasafna og lagfæra

en: Copy books from the device to your calibre library
is: Afrita bækur af tæki inn í Calibre-bókasafn

en: Edit the collections in which books are placed on your device
is: Breyta ritsöfnunum sem bækur eru settar í á tækinu þínu

en: Match book on the devices to books in the library
is: Finna samsvörun bóka á tækjum og í safninu

en: Copy a book from one calibre library to another
is: Afrita bók á milli bókasafna

en: Edit e-books in the EPUB or AZW3 formats
is: Breyta rafbókum sem eru á EPUB eða AZW sniði

en: Make small changes to EPUB or HTMLZ files in your calibre library
is: Framkvæma minniháttar breytingar á EPUB eða HTMLZ-skrám í Calibre-safninu þínu

en: Find the next or previous match when searching in your calibre library in highlight mode
is: Finna næstu eða undanfarandi samsvörun þegar leitað er í Calibre-safninu í auðkenningarham

en: Choose a random book from your calibre library
is: Veldu handahófskennt bók úr Calibre-safninu þínu

en: Sort the list of books
is: Raða bókalista

en: Temporarily mark books
is: Tímabundið merkja bækur

en: Change the current Virtual library
is: Skipta um núverandi sýndarbókasafn

en: Search for books from different book sellers
is: Leita að bókum frá mismunandi bóksölum

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
is: Uppfærðu eða fáðu nýjar viðbætur

en: Look & feel
is: Útlit og viðmót

en: Interface
is: Viðmót

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
is: Sníða útlit á viðmóti Calibre að þínum þörfum

en: Behavior
is: Hegðun

en: Change the way calibre behaves
is: Breyta hegðun Calibre

en: Add your own columns
is: Bættu við þínum eigin dálkum

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
is: Breyta/bæta við þínum eigin dálkum í Calibre-bókalistann

en: Toolbars & menus
is: Verkfærastikur & valmyndir

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
is: Sérsníða verkfærastikur og samhengisvalmyndir, breyta hvaða aðgerðir eru tiltækar á hverjum stað

en: Searching
is: Leit

en: Customize the way searching for books works in calibre
is: Breyta hegðun á leit bóka í Calibre

en: Input options
is: Valkostir inntaks

en: Conversion
is: Umbreyting

en: Set conversion options specific to each input format
is: Stilla umbreytingarvalmöguleika sem eiga við um hvert inntakssnið

en: Common options
is: Almennir valkostir

en: Set conversion options common to all formats
is: Stilla umbreytingarvalmöguleika sem eru sameiginlegir öllum sniðum

en: Output options
is: Valkostir úttaks

en: Set conversion options specific to each output format
is: Stilla umbreytingarvalmöguleika sem eru sértækir fyrir hvert úttakssnið

en: Adding books
is: Bæta við bókum

en: Import/export
is: Inn/útflutningur

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
is: Stýrir með hvaða hætti Calibre les lýsigögn úr skrám þegar bókum er bætt við

en: Saving books to disk
is: Vista bækur á drif

en: Control how calibre exports files from its database to disk when using Save to disk
is: Stýrir með hvaða hætti Calibre flytur út skrár úr gagnagrunni á drif þegar notað er Vista á drif

en: Sending books to devices
is: Senda bækur yfir í tæki

en: Control how calibre transfers files to your e-book reader
is: Stýrir hverning Calibre sendir bókaskrár yfir í rafbókalesarann þinn

en: Metadata plugboards
is: Tengispjald lýsigagna

en: Change metadata fields before saving/sending
is: Breyta lýsigagnareitum fyrir vistun/sendingu

en: Template functions
is: Sniðmátsaðgerðir

en: Advanced
is: Ítarlegar

en: Create your own template functions
is: Skapaðu þínar eigin sniðmátsaðgerðir

en: Sharing books by email
is: Deila bókum í gegnum tölvupóst

en: Sharing
is: Deiling

en: Setup sharing of books via email. Can be used for automatic sending of downloaded news to your devices
is: Setja upp deilingu bóka í tölvupósti. Getur nýst til að senda sjálfvirkt sóttar fréttir í tækin þín.

en: Sharing over the net
is: Deila yfir netið

en: Setup the calibre Content server which will give you access to your calibre library from anywhere, on any device, over the internet
is: Setja upp Calibre efnissnetþjón sem veitir þér netaðgang að calibre-safninu þínu hvaðan sem er, úr mismunandi tækjum

en: Metadata download
is: Hlaða niður lýsigögnum

en: Control how calibre downloads e-book metadata from the net
is: Stýrir hvernig Calibre hleður niður lýsigögnum rafbóka af netinu

en: Ignored devices
is: Hunsuð tæki

en: Control which devices calibre will ignore when they are connected to the computer.
is: Stjórnar hvaða tæki Calibre mun hunsa þegar þau eru tengd við tölvuna.

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Add/remove/customize various bits of calibre functionality
is: Bæta við, fjarlægja eða stilla ýmsar Calibre aðgerðir

en: Tweaks
is: Fínstillingar

en: Fine tune how calibre behaves in various contexts
is: Fínstilla hegðun Calibre við ýmsar aðstæður

en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
is: Sérsníða flýtihnappa sem notaðir eru í Calibre

en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Miscellaneous advanced configuration
is: Ýmsar ítarlegri stillingar

en: Options specific to the output format.
is: Sértækar stilingar á úttakssniðinu.

en: Options specific to the input format.
is: Sértækar stillingar á inntakssniðinu.

en: Conversion input
is: Ílag umbreytingar

en: Specify the character encoding of the input document. If set this option will override any encoding declared by the document itself. Particularly useful for documents that do not declare an encoding or that have erroneous encoding declarations.
is: Tilgreina stafakóðun í inntaksskjalinu. Virkjun þessarar aðgerðar mun yfirprenta kóðanir sem tilgreindar eru í skjalinu sjálfu. Mjög gott að nota á skjöl sem ekki tilgreina kóðun eða hafa rangar kóðunarskilgreiningar.

en: Conversion output
is: Umbreyting úttaks

en: If specified, the output plugin will try to create output that is as human readable as possible. May not have any effect for some output plugins.
is: Ef tilgreind, þá mun úttaksviðbótin reyna að skapa úttak sem er eins mannvænt til aflestrar og hægt er. Sumar úttaksviðbætur eru ónæmar fyrir þessu.

en: Convert e-books to the %s format
is: Umbreyta rafbókum í %s form

en: Input profile
is: Forstilling inntaks

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you know nothing about the input document.
is: Þessi forstilling reynir að nota heilbrigðar sjálfgefnar stillingar og er notadrjúg ef þú veist ekkert um inntaksskránna.

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRS línunni. 500/505/600/700 o.s.frv.

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRS 300.

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRS-900.

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
is: Þessi forstilling er ætluð Microsoft Reader.

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
is: Þessi forstilling er ætluð Mobipocket bókum.

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
is: Þessi forstilling er ætluð Hanlin V3 og klónum þess.

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
is: Þessi forstilling er ætluð Hanlin V5 og klónum þess.

en: This profile is intended for the Cybook G3.
is: Þessi forstilling er ætluð Cybook G3.

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
is: Þessi forstilling er ætluð Cybook Opus.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
is: Þessi forstilling er ætluð Amazon Kindle.

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
is: Þessi forstilling er ætluð Irex Illiad.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
is: Þessi forstilling er ætluð IRex Digital Reader 1000.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
is: Þessi forstilling er ætluð IRex Digital Reader 800.

en: This profile is intended for the B&N Nook.
is: Þessi forstilling er ætluð B&N Nook.

en: Output profile
is: Forstilling úttaks

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you want to produce a document intended to be read at a computer or on a range of devices.
is: Þessi forstilling reynir að nota heilbrigðar sjálfgefnar stillingar og er notadrjúg ef þú vilt búa til skrá sem hægt er lesa í tölvu eða í margskonar tækjum.

en: Intended for the iPad and similar devices with a resolution of 768x1024
is: Ætlað iPad og svipuðum tækjum með skjáupplausn 768x1024

en: Intended for the iPad 3 and similar devices with a resolution of 1536x2048
is: Ætlað iPad 3 og svipuðum tækjum með skjáupplausn 1536x2048

en: Intended for generic tablet devices, does no resizing of images
is: Ætlað almennum spjaldtölvum, framkvæmir ekki kvörðun mynda

en: Intended for the Samsung Galaxy and similar tablet devices with a resolution of 600x1280
is: Ætlað Samsung Galaxy og svipuðum spjaldtölvum með skjáupplausn 600x1280

en: Intended for the Nook HD+ and similar tablet devices with a resolution of 1280x1920
is: Ætlað Nook HD+ og svipuðum spjaldtölvum með skjáupplausn 1280x1920

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
is: Þessi forstilling er ætluð Kobo Reader.

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRS-300.

en: This profile is intended for the SONY PRS-T3.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRT3

en: Suitable for use with any e-ink device
is: Nothæft með hverskonar e-ink tæki

en: Suitable for use with any large screen e-ink device
is: Nothæft með hverskonar e-ink tæki á stórum skjá

en: Suitable for use with any modern high resolution e-ink device
is: Nothæft með hverskonar háupplausnar e-ink tæki

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
is: Þessi forstilling er ætluð 5-tommu JetBook

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/700 etc, in landscape mode. Mainly useful for comics.
is: Þessi forstilling er ætluð SONY PRS línunni. 500/505/700 o.s.frv. í langsniði. Notadrjúgt fyrir myndasögur.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
is: Þessi forstilling er ætluð Amazon Kindle DX.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Voyage
is: Þessi forstilling er ætluð Amazon Kindle Voyage

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Fire.
is: Þessi forstilling er ætluð Amazon Kindle Fire.

en: This profile is intended for the B&N Nook Color.
is: Þessi forstilling er ætluð B&N Nook Color.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 900 series of devices.
is: Þessi forstilling er ætluð PocketBook Pro 900 línunni af tækjum.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 912 series of devices.
is: Þessi forstilling er ætluð PocketBook Pro 912 línunni af tækjum.

en: Installed plugins
is: Viðbættar viðbætur

en: Mapping for filetype plugins
is: Viðbætur sem kortleggja skráargerðir

en: Local plugin customization
is: Staðbundið sérsnið viðbóta

en: Disabled plugins
is: Óvirkar viðbætur

en: Enabled plugins
is: Virkar viðbætur

en: Initialization of plugin %s failed with traceback:
is: Frumstilling viðbótar %s mistókst með tilkynningu:

en:     %prog options
    
        Customize calibre by loading external plugins.
is:     %prog valmöguleikar
    
        Sérsníða Calibre með því að hlaða inn ytri viðbótum.

en: Add a plugin by specifying the path to the ZIP file containing it.
is: Setja inn viðbót með því að tilgreina slóðina á ZIP-skrána sem geymir viðbótina.

en: Remove a custom plugin by name. Has no effect on builtin plugins
is: Fjarlægja sérsniðna nafngreinda viðbót. Hefur ekki áhrif á innbyggðar viðbætur.

en: List all installed plugins
is: Listi yfir allar viðbætur

en: Enable the named plugin
is: Virkja nefnda viðbót

en: Disable the named plugin
is: Óvirkja nefnda viðbót

en: Catalog
is: Efnisskrá

en: News
is: Fréttir

en: restored preference
is: endurheimtaðar kjörstillingar

en: creating custom column
is: Búa til sérsniðinn dálk

en: No label was provided
is: Engin merki voru gefin upp

en: The label must contain only lower case letters, digits and underscores, and start with a letter
is: Merkið verður að innihalda einungis lágstafi, tölustafi og undirstrik og byrja á bókstaf

en: Dumping database to SQL
is: Varpa gagnagrunni í SQL

en: Restoring database from SQL
is: Endurheimta gagnagrunn úr SQL

en: Completed
is: Lokið

en: Saved searches
is: Vistaðar leitir

en: Yes
is: Já

en: Cover for %s
is: Forsíða á %s

en: {0} format for {1}
is: {0} snið fyrir {1}

en: Added book ids: %s
is: Auðkenni viðbættra bóka: %s

en: Add an empty book (a book with no formats)
is: Bæta við auðri bók (bókarfærslu með engu skráasniði)

en: e-book file must have an extension
is: Rafbókarskrá verður að hafa skráarendingu

en: {} OPTIONS
is: {} VALKOSTIR

en: You must specify a catalog output file
is: Þú verður að tilgreina úttaksskrá fyrir efnisskrá

en: Output in CSV
is: Úttak í CSV

en: Comma-separated list of reports.
    Default: all
is: Kommu-aðgreindur listi yfir skýrslur.
    Sjálfgefið: allt

en: Comma-separated list of extensions to ignore.
    Default: all
is: Kommu-aðgreindur listi yfir skráarendingar sem á að hunsa.
    Sjálfgefið: allt

en: Comma-separated list of names to ignore.
    Default: all
is: Kommu-aðgreindur listi yfir nöfn sem á að hunsa.
    Sjálfgefið: allt

en: Vacuuming database...
is: Ryksuga gagnagrunn...

en: Show details for each column.
is: Birta ítarlegri upplýsingar fyrir hvern dálk.

en: 
    %prog embed_metadata [options] book_id
    
    Update the metadata in the actual book files stored in the calibre library from
    the metadata in the calibre database.  Normally, metadata is updated only when
    exporting files from calibre, this command is useful if you want the files to
    be updated in place. Note that different file formats support different amounts
    of metadata. You can use the special value 'all' for book_id to update metadata
    in all books. You can also specify many book ids separated by spaces and id ranges
    separated by hyphens. For example: %prog embed_metadata 1 2 10-15 23
is: 
    %prog embed_metadata [options] book_id
    
    Uppfærir lýsigögn í sjálfum bókaskránum sem geymd eru í Calibre-safninu með 
    lýsigögnum úr calibre gagnagrunninum.  Venjulega eru lýsigögn einungis uppfærð
    þegar skrár eru teknar úr Calibre, þessi skipun er notadrjúg ef þú vilt að skrárnar
    verði uppfærðar þar sem þær eru. Taktu eftir að mismunandi skráasnið styðja
    mismikil lýsigögn. Þú getur notað 'all' í stað book_id til að uppfæra lýsigögn í
    öllum bókum. Þú getur líka tilgreint auðkenni (id) margra bóka aðskilin með bilum
    og stærðir með bandstriki. Dæmi: %prog embed_metadata 1 2 10-15 23

en: Processed {0} ({1} of {2})
is: Meðhöndlað {0} ({1} af {2})

en: No book with id: {}
is: Engin bók með auðkennið {}

en: Report progress
is: Framvinda skýrslu

en: {0} by {1}
is: {0} eftir {1}

en: Error: You must specify the search expression
is: Villa: Þú verður að tilgreina leitarsegðina

en: %prog list [options]
    
    List the books available in the calibre database.
is: %prog list [valkostir]
    
    Telur upp allar tiltækar bækur í Calibre-gagnagrunninum.

en: CATEGORY ITEMS
is: ATRIÐI FLOKKA

en: You must specify at least one book to remove
is: Þú verður að skilgreina a.m.k. eina bók til að fjarlægja

en: Do not ask for confirmation
is: Ekki biðja um staðfestingu

en: You will lose all data in the column: %s. Are you sure (y/n)?
is: Þú munt tapa öllum gögnum í dálkinum %s, ertu viss)?

en: y
is: j

en: Error: You must specify a column label
is: Villa: Þú verður að tilgreina fyrirsögn á dálki

en: You must specify an id and a format
is: Þú verður að skilgreina auðkenni og skráasnið

en: Name:
is: Nafn:

en: Search string:
is: Leitarstrengur:

en: Error: You must specify a name and a search string
is: Villa: Þú verður að tilgreina nafn og leitarstreng

en: added
is: bætt við

en: Error: You must specify a name
is: Villa: Þú verður að tilgreina nafn

en: removed
is: fjarlægt

en: No books matching the search expression:
is: Engar bækur samsvara leitarsegðinni:

en: No book with id {} exists
is: Engin bók með auðkennið {} er til

en: No column with name {} exists
is: Enginn dálkur með nafnið {} er til

en: Data set to: {} [{}]
is: Gögn sett sem: {} [{}]

en: Data set to: {}
is: Gögn sett sem: {}

en: Error: You must specify a field name, id and value
is: Villa: Þú verður að tilgreina nafn gagnasviðs, auðkenni og gildi

en: The field to set. Format is field_name:value, for example: {0} tags:tag1,tag2. Use {1} to get a list of all field names. You can specify this option multiple times to set multiple fields. Note: For languages you must use the ISO639 language codes (e.g. en for English, fr for French and so on). For identifiers, the syntax is {0} {2}. For boolean (yes/no) fields use true and false or yes and no.
is: Svæði til stillingar. Forsniðið er svæði_nafn:gildi, til dæmis: {0} tög:tag1,tag2. Notið {1} til að birta lista yfir öll svæðisnöfn. Hægt er að tilgreina þetta val oft til að stilla mörg svæði. Athugið: Fyrir tungumál verður að nota ISO639 tungumálakóða (t.d. en fyrir ensku, fr fyrir frönsku o.s.frv.). Fyrir kennimerki er málskipan {0} {2}. Fyrir boolesvæði (já/nei) notið true og false eða yes og no.

en: Field name
is: Nafn gagnasviðs

en: Title
is: Titill

en: You must specify a record id as the first argument
is: Þú verður að skilgreina færsluauðkenni sem fyrsta viðfang

en: The OPF file %s does not exist
is: OPF-skráin %s er ekki til

en: No book with id: %s in the database
is: Engin bók með auðkennið %s er í gagnagrunninum

en: You must specify an id
is: Þú verður að skilgreina auðkenni

en: GLOBAL OPTIONS
is: VÍÐVÆRAR STILLINGAR

en: show this help message and exit
is: sýna þessi hjálparskilaboð og hætta

en: show program's version number and exit
is: sýna útgáfunúmer forrits og hætta

en: Enter the password:
is: Settu inn lykilorðið:

en: TEMPLATE ERROR
is: SNIÐMÁTSVILLA

en: On Device
is: Á tæki

en: Main
is: Megin

en: Card A
is: Kort A

en: Card B
is: Kort B

en: Invalid field: %s
is: Ógildur reitur: %s

en: Starting restoring preferences and column metadata
is: Hef endurheimtun kjörstillinga og lýsigagna dálka

en: Cannot restore preferences. Backup file not found.
is: Ekki tekst að endurheimta kjörstillingar. Öryggisafrit fannst ekki.

en: Finished restoring preferences and column metadata
is: Endurheimtun kjörstillinga og lýsigagna dálka lokið

en: Finished restoring preferences
is: Endurheimtun kjörstillinga lokið

en: Restoring preferences and column metadata failed
is: Ekki tókst að endurheimta kjörstillingar og lýsigögn dálka

en: Processed
is: Meðhöndlað

en: Creating custom column
is: Skapa sérsniðinn dálk

en: today
is: í dag

en: yesterday
is: í gær

en: thismonth
is: í þessum mánuði

en: daysago
is: dögum síðan

en: Number conversion error: {0}
is: Fjöldi umbreytingarvillna: {0}

en: Date conversion error: {0}
is: Dagsetning umbreytingarvillna: {0}

en: Non-numeric value in query: {0}
is: Fyrirspurn ekki tala: {0}

en: no
is: nei

en: yes
is: já

en: unchecked
is: ekki valið

en: checked
is: valið

en: empty
is: tómt

en: blank
is: eyða

en: Invalid boolean query "{0}"
is: Ógild Boole-fyrirspurn "{0}"

en: Recursive query group detected: {0}
is: Endurkvæmur fyrirspurnarhópur greindist: {0}

en: %prog [options]
is: %prog [valkostir]

en: Run Python code.
is: Keyra Python-kóða.

en: Run the Python code in file.
is: Keyra Python-kóða í skrá.

en: Subset the specified font. Use -- after this option to pass option to the font subsetting program.
is: Setja tilgreindar stafagerðir í undirmengi. Notaðu -- á eftir þessum valkost til að koma valkostinum til undirmengjaforritsins.

en: Debug device detection
is: Kemba tækjauppgötvun

en: Run the GUI with debugging enabled. Debug output is printed to stdout and stderr.
is: Keyra GUI með kembun virka. Skilaboð frá kembun skrifast í stdout og stderr.

en: Run the GUI with a debug console, logging to the specified path. For internal use only, use the -g option to run the GUI in debug mode
is: Keyra GUI-ið með kembunarstjórnborði, sem tengist tilgreindri slóð. Einungis til innri notkunar, notið -g valikostinn til að keyra GUI í kembunarham.

en: Run the E-book viewer in debug mode
is: Keyra rafbókalesarann í aflúsunarham

en: Output the paths necessary to setup the calibre environment
is: Keyra út allar slóðir sem nauðsynlegar eru til að setja upp Calibre umhverfið

en: Add a simple plugin (i.e. a plugin that consists of only a .py file), by specifying the path to the py file containing the plugin code.
is: Bæta við einfaldri viðbót (þ.e. viðbót sem er einungis .py skrá), með því að tilgreina slóðina á py skránna sem inniheldur kóða viðbótarinnar.

en: Inspect the MOBI file(s) at the specified path(s)
is: Kanna MOBI skrá(r) á tilgreindri slóð/slóðum

en: Launch the calibre "Edit book" tool in debug mode.
is: Keyra Calibre-verkfærið "Breyta bók" í aflúsunarham.

en: Import previously exported calibre data
is: Flytja inn áður útflutt gögn

en: Cause a running calibre instance, if any, to be shutdown. Note that if there are running jobs, they will be silently aborted, so use with care.
is: Keyrir niður Calibre vinnslu, ef hún er í gangi. Athugið að ef keyrslur eru í gangi þá verður þeim hætt án viðvörunar og notið þetta því af varkárni.

en: Test binary modules in build
is: Prófa tvíundareiningu í byggju

en: Run the calibre diff tool. For example:
    calibre-debug --diff file1 file2
is: Keyra calibre diff tólið. Dæmi:
    calibre-debug --diff file1 file2

en: (Un)register calibre from Windows Default Programs.
is: (Af)skrá Calibre úr eða í hóp sjálfgefinna Windows forrita.

en: Debug log
is: Aflúsunarskrá

en: No plugin named %s found
is: Engin viðbót sem nefnist %s fannst

en: Communicate with Android phones.
is: Hafa samskipti við Android síma.

en: Communicate with S60 phones.
is: Hafa samskipti við S60 síma.

en: Communicate with WebOS tablets.
is: Hafa samskipti við WebOS spjaldtölvur.

en: Communicate with the Binatone Readme e-book reader.
is: Hafa samskipti við Binatone Readme rafbókalesara.

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
is: Hafa samskipti við Blackberry snjallsíma.

en: Communicate with the Blackberry Playbook.
is: Hafa samskipti við Blackberry PlayBook.

en: Communicate with BOEYE BEX Serial e-book readers.
is: Hafa samskipti við BOEYE BEX rafbókalesara.

en: Communicate with BOEYE BDX serial e-book readers.
is: Hafa samskipti við BOEYE BDX rafbókalesara.

en: Communicate with the Cybook Gen 3/Opus e-book reader.
is: Hafa samskipti við Cybook Gen 3 / Opus rafbókalesara.

en: Communicate with the Cybook Orizon e-book reader.
is: Hafa samskipti við Cybook Orizon rafbókalesara.

en: Card A folder
is: Mappa fyrir kort A

en: Enter the folder where the books are to be stored when sent to the memory card. This folder is prepended to any send to device template
is: Skráðu nafn þeirrar möppu sem bækurnar eiga að fara í ef þær eru sendar á minniskortið. Þetta möppuheiti er notað framan við öll tækjasendingarsniðmát.

en: Communicate with the Cybook Muse e-book reader.
is: Hafa samskipti við Cybook Orizon rafbókalesara.

en: Communicate with the EB600 e-book reader.
is: Hafa samskipti við EB600 rafbókalesara.

en: Communicate with the Tolino Shine and Vision readers
is: Hafa samskipti við Tolino Shine og Vision lesara

en: Swap main and card A
is: Skipta á megin minni og korti A

en: Check this box if the device's main memory is being seen as card a and the card is being seen as main memory. Some tolino devices may need this option.
is: Veldu þennan kassa ef líta skal svo á að minniskort A sé megin minni tækisins og að megin minnið sé kortið. Sum Tolino tæki gætu þurft að nota þessa aðgerð.

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
is: Hafa samskipti við Astak Mentor EB600

en: Communicate with the PocketBook 301 Reader.
is: Hafa samskipti við PocketBook 301 rafbókalesara.

en: Communicate with the PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 reader.
is: Hafa samskipti við PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 lesara.

en: Communicate with the PocketBook 622 and 623 readers.
is: Hafa samskipti við PocketBook 622 og 623 lesara.

en: Communicate with the PocketBook 360+ reader.
is: Hafa samskipti við PocketBook 360+ lesara.

en: Communicate with the PocketBook 701
is: Hafa samskipti við PocketBook 701

en: Communicate with the PocketBook 740
is: Hafa samskipti við PocketBook 740

en: Communicate with the Infibeam Pi2 reader.
is: Hafa samskipti við Infibeam Pi2 lesara.

en: Communicate with the Entourage Edge.
is: Hafa samskipti við Entourage Edge.

en: Communicate with the ESlick e-book reader.
is: Hafa samskipti við ESlick rafbókalesara.

en: Communicate with the Sigmatek e-book reader.
is: Hafa samskipti við Sigmatek rafbókalesara.

en: Use an arbitrary folder as a device.
is: Nota ótiltekna möppu sem tæki.

en: Device interface
is: Tækjaviðmót

en: Communicate with Hanlin V3 e-book readers.
is: Hafa samskipti við Hanlin V3 rafbókalesara.

en: Communicate with Hanlin V5 e-book readers.
is: Hafa samskipti við Hanlin V5 rafbókalesara.

en: Communicate with the BOOX e-book reader.
is: Hafa samskipti við BOOX rafbókalesara.

en: Communicate with the Hanvon N520 e-book reader.
is: Hafa samskipti við Hanvon N520 rafbókalesara.

en: Communicate with the Kibano e-book reader.
is: Hafa samskipti við Kibano rafbókalesara.

en: Communicate with The Book reader.
is: Hafa samskipti við The Book lesara.

en: Communicate with the Libre Air reader.
is: Hafa samskipti við Libre Air lesara.

en: Communicate with the SpringDesign Alex e-book reader.
is: Hafa samskipti við SpringDesign Alex rafbókalesara.

en: Removing books from device...
is: Fjarlægi bækur úr tæki...

en: Communicate with the Azbooka
is: Hafa samskipti við Azbooka

en: Communicate with the Elonex EB 511 e-book reader.
is: Hafa samskipti við Elonex EB 511 rafbókalesara.

en: Communicate with the Cybook Odyssey e-book reader.
is: Hafa samskipti við Cybook Odyssey rafbókalesara.

en: Communicate with the IRex Iliad e-book reader.
is: Hafa samskipti við IRex Iliad rafbókalesara.

en: Cannot get files from this device
is: Get ekki náð í skjöl frá þessu tæki

en: Communicate with the IRex Digital Reader 1000 e-book reader.
is: Hafa samskipti við IRex Digital Reader 1000 rafbókalesara.

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
is: Hafa samskipti við IRex Digital Reader 800

en: Communicate with the Iriver Story reader.
is: Hafa samskipti við Iriver Story lesara.

en: Communicate with the JetBook e-book reader.
is: Hafa samskipti við JetBook rafbókalesara.

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
is: Hafa samskipti við MiBuk Wolder lesara.

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
is: Hafa samskipti við JetBook Mini lesara.

en: Communicate with the JetBook Color reader.
is: Hafa samskipti við JetBook Color lesara.

en: Could not generate page mapping.
is: Gat ekki kortlagt síðu.

en: Not a valid MOBI file. Reports identity of %s
is: Ekki gild MOBI skrá. Tilkynnt auðkenni er %s

en: Communicate with the Kindle e-book reader.
is: Hafa samskipti við Kindle rafbókalesara.

en: The following books are in KFX format. KFX is a virtual book format, and cannot be transferred from the device. Instead, you should go to your "Manage my content and devices" page on the Amazon homepage and download the book to your computer from there. That will give you a regular AZW3 file that you can add to calibre normally. Click "Show details" to see the list of books.
is: Eftirtaldar bækur eru á KFX sniði. KFX er sýndarbókasnið sem ekki er hægt að flytja af tækinu. Í staðinn er hægt að fara á síðuna "Manage my content and devices" hjá Amazon og hlaða þaðan bókinni inn í tölvuna. Þá fæst venjuleg AZW3-skrá sem hægt er að bæta við Calibre á hefðbundinn hátt. Smelltu á "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá lista yfir bækur.

en: %(time)s<br />Last page read: %(loc)d (%(pr)d%%)
is: %(time)s<br />Síðast lesna síða: %(loc)d (%(pr)d%%)

en: %(time)s<br />Last page read: Location %(loc)d (%(pr)d%%)
is: %(time)s<br />Síðast lesna síða: Staðsetning %(loc)d (%(pr)d%%)

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />
is: <b>Staðsetning %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />

en: <b>Page %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
is: <b>Síða %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
is: <b>Staðsetning %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: Send page number information when sending books
is: Senda upplýsingar um síðunúmer þegar bækur eru sendar

en: The Kindle 3 and newer versions can use page number information in MOBI files. With this option, calibre will calculate and send this information to the Kindle when uploading MOBI files by USB. Note that the page numbers do not correspond to any paper book.
is: Kindle 3 og nýrri útgáfur geta notað upplýsingar um síðunúmer í MOBI skrám. Með þessari aðgerð, þá getur Calibre reiknað og sent upplýsingar til Kindle þegar MOBI skrár eru færðar inn gegnum USB tengi. Takið eftir að síðunúmerin eiga ekki samsvörun í pappírsblaðsíðum.

en: Page count calculation method
is: Síðutalningarreikniaðferð

en: There are multiple ways to generate the page number information. If a page count is given then the book will be divided into that many pages. Otherwise the number of pages will be approximated using one of the following methods.<ul> <li>fast: 2300 characters of uncompressed text per page.
    
     <li>accurate: Based on the number of chapters, paragraphs, and visible lines in the book. This method is designed to simulate an average paperback book where there are 32 lines per page and a maximum of 70 characters per line.
    
     <li>pagebreak: The "pagebreak" method uses the presence of <mbp:pagebreak> tags within the book to determine pages.</ul>Methods other than "fast" are going to be much slower. Further, if "pagebreak" fails to determine a page count accurate will be used, and if  "accurate" fails fast will be used.
is: Það er hægt að útfæra síðutalningar með ýmsum hætti. Ef síðufjöldi er ákvarðaður þá er bókinni skipt niður á þann síðufjölda. Að öðrum kosti er síðufjöldi nálgaður með einni af eftirtöldum aðferðum.<ul> <li>fast: 2300 óþjappaðir bókstafir á hverri síðu.
    
     <li>accurate: "Nákvæm" aðferð byggð á fjölda kafla, málsgreina og sýnilegra lína í bókinni. Hermt er eftir meðalstórri kilju þar sem eru 32 línur á hverri síðu og að hámarki 70 bókstafir í línu.
    
     <li>pagebreak: Þessi "síðuskiptingar" aðferð notar upplýsingar frá <mbp:pagebreak> merkingum til að ákvarða síðunúmer.</ul>Í samanburði við "hratt" eru hinar aðferðirnar mun hægvirkari. Að lokum, ef "síðuskipting" nær ekki að ákvarða síðufjölda þá mun "nákvæma" aðferðin taka við og síðan "hratt" ef hún bregst einnig.

en: Custom column name to retrieve page counts from
is: Sérsniðið nafn á dálki sem geymir síðunúmer

en: If you have a custom column in your library that you use to store the page count of books, you can have calibre use that information, instead of calculating a page count. Specify the name of the custom column here, for example, #pages.
is: Ef þú ert með sérsniðinn dálk í safninu þínu sem þú notar til að geyma síðunúmer bóka, þá getur þú látið Calibre nota þær upplýsingar, í stað þess að reikna út síðunúmer. Tilgreindu nafnið á sérsniðna dálkinum hér, til dæmis #sidunumer.

en: Custom column name to retrieve calculation method from
is: Sérsniðið nafn á dálki með upplýsingum um síðureikniaðferð

en: If you have a custom column in your library that you use to store the preferred method for calculating the number of pages for a book, you can have calibre use that method instead of the default one selected above.  Specify the name of the custom column here, for example, #pagemethod. The custom column should have the  values: fast, accurate or pagebreak.
is: Ef þú ert með sérsniðinn dálk í safninu þínu sem þú notar til þess að geyma upplýsingar um síðureikniaðferð bókanna, þá getur þú látið Calibre nota þær aðferðir í staðinn fyrir þá sjálfgefnu sem valin er hér fyrir ofan. Tilgreindu nafnið á sérsniðna dálknum hér, til dæmis #sidureikniadferd. Sérsniðni dálkurinn verður að hafa gildin: fast, accurate eða pagebreak.

en: Communicate with the Kindle DX e-book reader.
is: Hafa samskipti við Kindle DX rafbókalesara.

en: Communicate with the Kindle Fire
is: Hafa samskipti við Kindle Fire

en: Communicate with the original Kobo Reader and the Kobo WiFi.
is: Hafa samskipti við upprunalegan Kobo Reader og Kobo WiFi.

en: The Kobo supports several collections including
is: Kobo styður margskyns ritsöfn, þar á meðal

en: Create tags for automatic management
is: Setja inn merkingar til sjálfkrafa umsýslu

en: Upload covers for books (newer readers)
is: Hlaða upp forsíðum bóka (nýrri lestæki)

en: Normally, the Kobo readers get the cover image from the e-book file itself. With this option, calibre will send a separate cover image to the reader, useful if you have modified the cover.
is: Venjulega fá Kobo lestækin forsíðumyndir frá rafbókaskránum sjálfum. Með þessari aðgerð þá mun Calibre senda sérstaka forsíðumynd til lestækisins, sem er hentugt ef þú hefur breytt forsíðunni.

en: Upload black and white covers
is: Hlaða upp svarthvítum forsíðum

en: Show expired books
is: Sýna bækur sem fallið hafa úr gildi

en: A bug in an earlier version left non kepubs book records in the database.  With this option calibre will show the expired records and allow you to delete them with the new delete logic.
is: Villa í fyrri útgáfu skildi bókaskrár sem ekki voru á kepubs-sniði eftir í gagnagrunninum. Með þessari aðgerð þá mun Calibre sýna ógildar færslur og leyfa þér eyða þeim.

en: Show previews
is: Birta forskoðun

en: Show recommendations
is: Birta meðmæli

en: Kobo now shows recommendations on the device. In some cases these have files but in other cases they are just pointers to the web site to buy. Enable if you wish to see/delete them.
is: Kobo sýnir núna meðmæli á tækinu. Í sumum tilfellum eru skrár á bakvið meðmælin en í öðrum eru þau bara vísanir á sölusíður á vefnum. Virkjaðu ef þú vilt sjá þau eða eyða þeim.

en: Attempt to support newer firmware
is: Reyna að styðja nýrri grunnhugbúnað (firmware)

en: Getting list of books on device...
is: Næ í bókalista tækis...

en: Removing books from device metadata listing...
is: Fjarlægi bækur úr lýsigagnalista tækis...

en: Adding books to device metadata listing...
is: Bæti bókum við lýsigagnalista tækis...

en: Kobo database version unsupported - See details
is: Kobo gagnagrunnsútgáfa óstudd - Sjá nánar

en: Not Implemented
is: Ekki útfært

en: ".kobo" files do not exist on the device as books; instead they are rows in the sqlite database. Currently they cannot be exported or viewed.
is: ".kobo" skrár fyrirfinnast ekki á tækinu sem bækur; þess í stað eru þær raðir í sqlite gagnagrunninum. Að svo stöddu er ekki hægt að skoða þær eða flytja út.

en: <hr /><b>Book last read:</b> %(time)s<br /><b>Percentage read:</b> %(pr)d%%<hr />
is: <hr /><b>Bók síðast lesin:</b> %(time)s<br /><b>Hlutfall lesið:</b> %(pr)d%%<hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter Progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />
is: <b>Kafli %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Framvinda kafla:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Highlight:</b> %(text)s<br /><hr />
is: <b>Kafli %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Framvinda kafla:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Auðkenna:</b> %(text)s<br /><hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Highlight:</b> %(text)s<br /><b>Notes:</b> %(annotation)s<br /><hr />
is: <b>Kafli %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Framvinda kafla:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Auðkenna:</b> %(text)s<br /><b>Glósur:</b> %(annotation)s<br /><hr />

en: Collections, covers && uploads
is: Ritsöfn, forsíður og innsendingar

en: Metadata, on device && advanced
is: Lýsigögn, á tækinu og ítarlegt

en: Modify CSS
is: Breyta CSS (stílblaði)

en: Collections
is: Ritsöfn

en: Collections columns:
is: Dálkar í ritsöfnum:

en: Create collections
is: Búa til ritsöfn

en: Ignore collections:
is: Hunsa ritsöfn:

en: Upload covers
is: Hlaða upp forsíðum

en: Upload cover images from the calibre library when sending books to the device.
is: Hlaða upp forsíðumyndum úr Calibre-safninu þegar bækur eru sendar til tækisins.

en: Keep cover aspect ratio
is: Halda stærðarhlutföllum forsíðu

en: When uploading covers, do not change the aspect ratio when resizing for the device. This is for firmware versions 2.3.1 and later.
is: Við upphleðslu á forsíðum, ekki breyta stærðarhlutföllum þegar stærð er breytt fyrir tækið. Þetta gildir fyrir grunnhugbúnað af útgáfu 2.3.1 og nýrri.

en: Show as on device
is: Birta eins og á tæki

en: Kobo shows recommendations on the device.  In some cases these have files but in other cases they are just pointers to the web site to buy. Enable if you wish to see/delete them.
is: Kobo sýnir meðmæli á tækinu. Í sumum tilfellum eru skrár á bakvið meðmælin en í öðrum eru þau bara vísanir á sölusíður á vefnum. Virkjaðu ef þú vilt sjá þau eða eyða þeim.

en: Show archived books
is: Sýna bækur sem hafa verið settar í geymslu

en: Archived books are listed on the device but need to be downloaded to read. Use this option to show these books and match them with books in the calibre library.
is: Safnvistaðar bækur eru sýndar í tækinu en það þarf að hlaða þeim niður til aflestrar. Notið þessa aðgerð til að sýna þessar bækur og para þær við bækur í Calibre-safninu.

en: Advanced options
is: Ítarlegir valkostir

en: Kobo routinely updates the firmware and the database version. With this option calibre will attempt to perform full read-write functionality - Here be Dragons!! Enable only if you are comfortable with restoring your kobo to factory defaults and testing software. This driver supports firmware V2.x.x and DBVersion up to
is: Kobo uppfærir reglulega grunnhugbúnað og gagnagrunnsútgáfuna. Í þessari aðgerð mun Calibre reyna að koma á fullri les-skrif virkni - og þá getur ýmislegt gerst!! Virkjaðu þetta einungis ef þú ert að endurræsa Kobo með sjálfgefnum verksmiðjustillingum og ert til í að prófa forritið. Þessi rekill styður grunnhugbúnað af útgáfu V2.x.x og gagnagrunnsútgáfu allt að

en: Title to test when debugging
is: Titill sem prófa skal við kembun

en: Part of title of a book that can be used when doing some tests for debugging. The test is to see if the string is contained in the title of a book. The better the match, the less extraneous output.
is: Hluti bókartitils sem hægt er að nota við kembunarprófanir. Athugað er hvort textastrengurinn er hluti bókartitils. Því betur sem þeim ber saman, því minna verður af óþurftartexta í úttakinu.

en: Title to test when debugging:
is: Titill sem prófa skal við kembun:

en: Update metadata on the device
is: Uppfæra lýsigögn á tækinu

en: Set series information
is: Setja upplýsingar um ritröð

en: The book lists on the Kobo devices can display series information. This is not read by the device from the sideloaded books. Series information can only be added to the device after the book has been processed by the device. Enable if you wish to set series information.
is: Bókalistarnir í Kobo tækinu geta sýnt flokkunarupplýsngar. Þær eru ekki lesnar inn í tækið úr aðkomubókum. Einungis er hægt að bæta flokkunarupplýsingum við eftir að bækurnar hafa fengið vinnslu í tækinu. Virkjaðu ef þú vilt bæta við flokkunarupplýsingum.

en: Update purchased books
is: Uppfæra keyptar bækur

en: Subtitle
is: Undirtexti

en: Edit template
is: Breyta sniðmáti

en: &Template editor
is: Sniðmá&taritill

en: Invalid template
is: Ógilt sniðmát

en: The template "%s" is invalid:
is: Sniðmátið "%s" er ógilt:

en: Communicate with the Palm Pre
is: Hafa samskipti við Palm Pre

en: Communicate with the Bq Avant
is: Hafa samskipti við Bq Avant

en: Communicate with the Sweex/Kogan/Q600/Wink
is: Hafa samskipti við Sweex/Kogan/Q600/Wink

en: Communicate with the Pandigital Novel
is: Hafa samskipti við Pandigital Novel

en: Communicate with the VelocityMicro
is: Hafa samskipti við VelocityMicro

en: Communicate with the GM2000
is: Hafa samskipti við GM2000

en: Communicate with the Acer Lumiread
is: Hafa samskipti við Acer Lumiread

en: Communicate with the Aluratek Color
is: Hafa samskipti við Aluratek Color

en: Communicate with the Trekstor
is: Hafa samskipti við Trekstor

en: Communicate with the EEE Reader
is: Hafa samskipti við EEE lesarann

en: Communicate with the Adam tablet
is: Hafa samskipti við Adam spjaldið

en: Communicate with the Nextbook Reader
is: Hafa samskipti við Nextbook lesarann

en: Communicate with the Moovybook Reader
is: Hafa samskipti við Moovybook lesarann

en: Communicate with the COBY
is: Hafa samskipti við COBY

en: Communicate with the Ex124G
is: Hafa samskipti við Ex124G

en: Communicate with the WayteQ and SPC Dickens Readers
is: Hafa samskipti við WayteQ og SPC Dickens lesara

en: Communicate with the Woxter Scriba reader
is: Hafa samskipti við Woxter Scriba lesarann

en: Communicate with the SONY DPT-S1
is: Hafa samskipti við SONY DPT-S1

en: Communicate with the Bq Cervantes
is: Hafa samskipti við Bq Cervantes

en: Communicate with MTP devices
is: Hafa samskipti við MTP tæki

en: Get device information...
is: Ná í upplýsingar um tæki...

en: Listing files, this can take a while
is: Geri lista yfir skrár, getur tekið drjúga stund

en: Reading e-book metadata
is: Les lýsigögn úr rafbók

en: Reading metadata from %s
is: Les lýsigögn úr %s

en: Updating metadata cache on device
is: Uppfæri biðminni lýsigagna á tækinu

en: Finished reading metadata from device
is: Lauk við að lesa lýsigögn frá tæki

en: Transferring books to device...
is: Flyt bækur til tækis...

en: Transferred %s to device
is: Færði %s á tæki

en: Transfer to device finished...
is: Flutningi yfir í tæki er lokið...

en: Added %s
is: Bætti við %s

en: Adding complete
is: Búið að bæta við

en: Deleting books from device...
is: Eyði bókum af tæki...

en: Deleted %s
is: Eyddi %s

en: All books deleted
is: Öllum bókum eytt

en: Removing books from metadata
is: Fjarlægi bækur úr lýsigögnum

en: Removed %s
is: Fjarlægði %s

en: All books removed
is: Allar bækur fjarlægðar

en: Unnamed device
is: Nafnlaust tæki

en: Unknown MTP device
is: Óþekkt MTP tæki

en: Found object: %s
is: Fann hlut: %s

en: MTP devices are not supported on Windows XP
is: MTP tæki eru ekki studd á Windows XP

en: The Windows Portable Devices service is not available on your computer. You may need to install Windows Media Player 11 or newer and/or restart your computer
is: Þjónusta fyrir færanleg Windows tæki er ekki uppsett í tölvunni þinni. Líklega þarftu að setja inn Windows Media Player 11 eða nýrri útgáfu og/eða endurræsa tölvuna.

en: Communicate with the Nokia 770 Internet Tablet.
is: Hafa samskipti við Nokia 770 Internet spjaldið.

en: Communicate with the Nokia N800/N810/N900/N950/N9 Maemo/MeeGo devices.
is: Hafa samskipti við Nokia N800/N810/N900/N950/N9 Maemo/MeeGo tæki.

en: Communicate with the Nokia E71X
is: Hafa samskipti við Nokia E71X

en: Communicate with the Nokia E52
is: Hafa samskipti við Nokia E52

en: The Nook
is: Nook-inn

en: Communicate with the Nook e-book reader.
is: Hafa samskipti við Nook rafbókalesara.

en: Communicate with the Nook Color, TSR, Glowlight and Tablet e-book readers.
is: Hafa samskipti við Nook Color, TSR, Glowlight og Tablet eBook rafbókalesara.

en: Communicate with the Nuut2 e-book reader.
is: Hafa samskipti við Nuut2 rafbókalesara.

en: Communicate with the Paladin readers
is: Hafa samskipti við Paladin rafbókalesara

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device. Possibilities include:
is: Listi yfir lýsigögn, með kommu á milli, sem breyta skal í ritsöfn í tækinu. Möguleikar eru meðal annars:

en: Communicate with Sony e-book readers older than the PRST1.
is: Hafa samskipti við Sony rafbókalesara eldri en PRST1.

en: Comments have been removed as the SONY reader chokes on them
is: Athugasemdir hafa verið fjarlægðar því að SONY lesarinn kyngir þeim ekki

en: All by title
is: Allt eftir titli

en: All by author
is: Allt eftir höfund

en: Upload separate cover thumbnails for books (newer readers)
is: Hlaða upp aðskildri forsíðusmámynd bóka (nýrri lesarar)

en: Normally, the SONY readers get the cover image from the e-book file itself. With this option, calibre will send a separate cover image to the reader, useful if you are sending DRMed books in which you cannot change the cover. WARNING: This option should only be used with newer SONY readers: 350, 650, 950 and newer.
is: Venjulega fá SONY lestækin forsíðumyndir frá rafbókaskránum sjálfum. Með þessari aðgerð þá mun Calibre senda sérstaka forsíðumynd til lestækisins, sem er hentugt ef þú ert að senda bók með DRM-höfundarréttarvörn og getur ekki breytt forsíðunni. AÐVÖRUN: Þennan valkost ætti aðeins að nota með nýrri SONY rafbókalesurum: 350, 650, 950 og nýrri.

en: Refresh separate covers when using automatic management (newer readers)
is: Nýglæða aðskildar forsíður þegar sjálfkrafa umsýsla er notuð (nýrri lesarar)

en: Set this option to have separate book covers uploaded every time you connect your device. Unset this option if you have so many books on the reader that performance is unacceptable.
is: Veldu þessa stillingu til að aðskilin forsíða verði hlaðin upp í hvert skipti sem lestæki er tengt. Ekki velja þessa stillingu ef svo margar bækur eru á lesaranum að hann hægir of mikið á sér.

en: Preserve cover aspect ratio when building thumbnails
is: Varðveita hlutföll forsíðumyndar við gerð smámynda

en: Set this option if you want the cover thumbnails to have the same aspect ratio (width to height) as the cover. Unset it if you want the thumbnail to be the maximum size, ignoring aspect ratio.
is: Þessi stilling er valin ef smámynd á að hafa sömu hlutföll (hæð og breidd) eins og forsíðan. Ekki velja þessa stillingu ef smámyndin á að vera í hámarksstærð, óháð hlutföllum.

en: Search for books in all folders
is: Leita að bókum í öllum möppum

en: Setting this option tells calibre to look for books in all folders on the device and its cards. This permits calibre to find books put on the device by other software and by wireless download.
is: Þessi stilling segir calibre að leita að bókum í öllum möppum í þessu tæki og minniseiningum. Þetta gerir Calibre kleift að finna bækur í tækinu sem önnur forrit hafa komið þar fyrir og sem komið hafa gegnum þráðlaust niðurhal.

en: Unnamed
is: Nafnlaust

en: Communicate with the PRST1 and newer SONY e-book readers
is: Hafa samskipti við PRST1 og nýrri Sony rafbókalesara

en: Upload separate cover thumbnails for books
is: Hlaða upp aðskildum forsíðusmámyndum bóka

en: Normally, the SONY readers get the cover image from the e-book file itself. With this option, calibre will send a separate cover image to the reader, useful if you are sending DRMed books in which you cannot change the cover.
is: Venjulega fá SONY lestækin forsíðumyndir frá rafbókaskránum sjálfum. Með þessari aðgerð þá mun Calibre senda sérstaka forsíðumynd til lestækisins, sem er hentugt ef þú ert að senda bók með DRM-höfundarréttarvörn og getur ekki breytt forsíðunni.

en: Refresh separate covers when using automatic management
is: Nýglæða aðskildar forsíður í sjálfvirkri umsýslu

en: Use SONY Author Format (First Author Only)
is: Nota SONY höfundasnið (einungis fyrsti höfundur)

en: Communicate with Smart Device apps
is: Hafa samskipti við Smart Device forrit

en: All by something
is: Allt eftir einhvern

en: Enable connections at startup
is: Virkja tengingar í ræsingu

en: Check this box to allow connections when calibre starts
is: Hakaðu við þennan reit til að leyfa tengingar þegar Calibre ræsist

en: Security password
is: Öryggislykilorð

en: Enter a password that the device app must use to connect to calibre
is: Sláðu inn lykilorð sem lestækjaforritið verður að nota til að tengjast Calibre

en: Use fixed network port
is: Nota fastákveðið nettengi

en: If checked, use the port number in the "Port" box, otherwise the driver will pick a random port
is: Ef hakað er hér við, þá skal nota tenginúmerið á "tengiboxinu", annars mun rekillinn velja eitthvert tengi.

en: Port number:
is: Gáttarnúmer:

en: Enter the port number the driver is to use if the "fixed port" box is checked
is: Sláðu inn tenginúmerið sem rekillinn á að nota ef hakað er við notkun á "fastákveðnu" tengi.

en: Print extra debug information
is: Skrifa út viðbótar kembunarupplýsingar

en: Check this box if requested when reporting problems
is: Hakaðu hér við ef óskað er eftir því meðan vandamál eru tilkynnt

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device.
is: Listi af lýsigögnum, aðskilin með kommu, sem breyta á í ritsöfn á tækinu.

en: Possibilities include: series, tags, authors, etc. Three special collections are available: %(abt)s:%(abtv)s, %(aba)s:%(abav)s, and %(abs)s:%(absv)s. Add  these values to the list to enable them. The collections will be given the name provided after the ":" character.
is: Möguleikar eru m.a.: raðir, tög, höfundar, o.s.frv.. Þrjú sérstök ritsöfn eru til: %(abt)s:%(abtv)s, %(aba)s:%(abav)s, og %(abs)s:%(absv)s. Bættu þessum gildum á listann til að virkja þau. Ritsöfnin fá sama nafn og það sem fram kemur á eftir ":" táknið.

en: Enable the no-activity timeout
is: Virkja tímamörk ef ekkert er aðhafst

en: If this box is checked, calibre will automatically disconnect if a connected device does nothing for %d minutes. Unchecking this  box disables this timeout, so calibre will never automatically disconnect.
is: Ef hakað er við þennan reit, þá mun Calibre aftengjast sjálfkrafa ef ekkert er aðhafst í tengdu tæki í %d mínútur. Ef ekki er hakað við, þá verða engin tímamörk og calibre mun ekki aftengjast sjálfkrafa.

en: Use this IP address
is: Nota þetta IP vistfang

en: Replace books with same calibre ID
is: Skipta út bókum með sama Calibre auðkenni (ID)

en: Use this option to overwrite a book on the device if that book has the same calibre identifier as the book being sent. The file name of the book will not change even if the save template produces a different result. Using this option in most cases prevents having multiple copies of a book on the device.
is: Veldu þetta til að skrifa yfir bók sem er í tækinu ef sú bók hefur sama Calibre auðkenni eins og bókin sem verið er að senda. Skráarnafn bókarinnar mun ekki breytast þrátt fyrir að vistað sniðmát sýni aðra niðurstöðu. Þessi aðgerð kemur að mestu leyti í veg fyrir að geymd séu fleiri en eitt eintak af sömu bók í tækinu.

en: Cover thumbnail compression quality
is: Þjöppunargæði á forsíðusmámynd

en: Use this option to control the size and quality of the cover file sent to the device. It must be between 50 and 99. The larger the number the higher quality the cover, but also the larger the file. For example, changing this from 70 to 90 results in a much better cover that is approximately 2.5 times as big. To see the changes you must force calibre to resend metadata to the device, either by changing the metadata for the book (updating the last modification time) or resending the book itself.
is: Notið þessa aðgerð til að ákvarða stærð og gæði forsíðuskráar sem send er til tækis. Hún verður að vera á milli 50 og 99. Því stærri sem talan er því meiri gæði hefur forsíðan, en skráin að sama skapi stærri. Ef tölunni er til dæmis breytt úr 70 í 90 verður forsíðan mun betri en 2,5 sinnum stærri. Til að sjá breytingarnar verður að þvinga Calibre að endursenda lýsigögn til tækis, annað hvort með því að breyta lýsigögnum bókar (uppfæra frá síðustu breytingu) eða endursenda sjálfa bókina.

en: Use metadata cache
is: Nota biðminni fyrir lýsigögn

en: Setting this option allows calibre to keep a copy of metadata on the device, speeding up device connections. Unsetting this option disables keeping the copy, forcing the device to send metadata to calibre on every connect. Unset this option if you think that the cache might not be operating correctly.
is: Þessi stilling leyfir Calibre að halda afriti af lýsigögnum á þessu tæki og hraða þannig samskiptum. Ef hún er tekin af þá verða engin afrit geymd á tækinu og lýsigögn verða þá send til Calibre við hverja tengingu. Ekki velja þetta ef þú heldur að innra minni tækisins virki ekki rétt.

en: Additional file extensions to send to the device
is: Viðbótar-skráaendingar sem á að senda á tækið

en: Too many connection attempts from %s
is: Of margar tilraunir til að tengjast frá %s

en: The app on your device is too old and is no longer supported. Update it to a newer version.
is: Appið á tækinu þínu er of gamalt og er ekki lengur stutt. Uppfærðu í nýrri útgáfu.

en: You have book formats in your library with dates in the future. See calibre for details
is: Þú átt bókasnið í safninu þínu sem eru dagsett í framtíðinni. Skoðaðu Calibre til að sjá nánari upplýsingar.

en: The read sync column %s is not in calibre's library
is: Samstillingardálkurinn %s fyrir lestur er ekki í Calibre-safninu

en: The read sync column %s is not a Yes/No column
is: Samstillingardálkurinn %s fyrir lestur er ekki Já/Nei dálkur

en: The read date sync column %s is not in calibre's library
is: Samstillingardálkurinn %s fyrir lesdagsetningu er ekki í Calibre-safninu

en: The read date sync column %s is not a date column
is: Samstillingardálkurinn %s fyrir lesdagsetningu er ekki dagsetningadálkur

en: Bad compression quality setting. It must be a number between 50 and 99. Forced to be %d.
is: Óhæf gæðastilling á þjöppun. Talan verður að vera milli 50 og 99. Þvinguð í %d.

en: Invalid port in options: %s
is: Ógilt tengi í valstillingum: %s

en: Failed to connect to port %d. Try a different value.
is: Tókst ekki að tengjast %d. Prófaðu annað gildi.

en: Failed to allocate a random port
is: Tókst ekki að virkja slembitengi

en: Communicate with the Samsung SNE e-book reader.
is: Hafa samskipti við Samsung SNE rafbókalesarann.

en: Communicate with the Teclast K3/K5 reader.
is: Hafa samskipti við Teclast K3/K5 lesarann.

en: Communicate with the Newsmy reader.
is: Hafa samskipti við Newsmy lesarann.

en: Communicate with the Archos reader.
is: Hafa samskipti við Archos lesarann.

en: Communicate with the Pico reader.
is: Hafa samskipti við Pico lesarann.

en: Communicate with the iPapyrus reader.
is: Hafa samskipti við iPapyrus lesarann.

en: Communicate with the Sovos reader.
is: Hafa samskipti við Sovos lesarann.

en: Communicate with the Sunstech EB700 reader.
is: Hafa samskipti við Sunstech EB6700 lesarann.

en: Communicate with the Stash W950 reader.
is: Hafa samskipti við Stash W950 lesarann.

en: Communicate with the Wexler reader.
is: Hafa samskipti við Wexler lesarann.

en: Unable to detect any disk drives for the device: %s. Try rebooting
is: Engin drif fundust tengd við tækið: %s. Prófaðu endurræsingu.

en: Unable to detect the %s mount point. Try rebooting.
is: Tókst ekki að finna %s tengipunktinn. Prófaðu að endurræsa tölvuna.

en: Unable to detect the %s disk drive.
is: Tókst ekki að finna %s diskadrifið.

en: Unable to detect the %s disk drive. Either the device has already been ejected, or your kernel is exporting a deprecated version of SYSFS.
is: Það tókst ekki að finna %s drifið. Annað hvort er nú þegar búið að mata það út eða kjarninn þinn er að sparka út undirmálsútgáfu af SYSFS skráarkerfi.

en: Unable to mount main memory (Error code: %d)
is: Tókst ekki að tengja vinnsluminnið (villukóði: %d)

en: The main memory of %s is read only. This usually happens because of file system errors.
is: Megin minnið í %s er einungis lesminni. Þetta gerist yfirleitt vegna skráarkerfisvillna.

en: Unable to mount the device
is: Ekki tókst að tengja tækið

en: settings for device drivers
is: stillingar fyrir tækjarekla

en: Ordered list of formats the device will accept
is: Raðaður listi af sniðum sem tækið samþykkir

en: Read metadata from files on device
is: Lesa lýsigögn úr skrám á tækinu

en: Use author sort instead of author
is: Nota höfundategund í stað höfunda

en: Template to control how books are saved
is: Sniðmát sem stýrir hvernig bækur eru vistaðar

en: Extra customization
is: Auka-sérsníðing

en: Communicate with an e-book reader.
is: Hafa samskipti við rafbókalesara.

en: Failed to access files in the main memory of your device. You should contact the device manufacturer for support. Common fixes are: try a different USB cable/USB port on your computer. If you device has a "Reset to factory defaults" type of setting somewhere, use it. Underlying error: %s
is: Ekki tókst að nálgast skrár í megin minni tækis. Best væri að biðja um aðstoð frá framleiðanda tækisins. Algengar lausnir eru: prófa annan USB kapal/USB tengi á tölvunni. Ef hægt er að "Endurstilla á sjálfgefin framleiðslugildi" tækis skal það gert. Undirliggjandi villa: %s

en: Failed to access files on the SD card in your device. This can happen for many reasons. The SD card may be corrupted, it may be too large for your device, it may be write-protected, etc. Try a different SD card, or reformat your SD card using the FAT32 filesystem. Also make sure there are not too many files in the root of your SD card. Underlying error: %s
is: Ekki náðist að lesa af SD minniskorti í tækinu þínu. Á þessu eru ýmsar skýringar. SD kortið gæti verið bilað, það er kannski of stórt fyrir tækið þitt, það er kannski skrifvarið o.s.frv. Reyndu annað SD kort eða forsníddu SD kortið með FAT32 skráarkerfi. Mundu einnig að hafa ekki of margar skrár á rótarsvæði SD kortsins. Undirliggjandi villa: %s

en: Sending metadata to device...
is: Sendi lýsigögn til tækis...

en: USB Vendor ID (in hex)
is: Auðkenni USB framleiðanda (í sextándakerfi)

en: Get this ID using Preferences -> Misc -> Get information to set up the user-defined device
is: ID nafnið fæst í Kjörstillingum -> Ýmislegt -> Ná í upplýsingar til að setja upp notendastillingar tækis

en: USB Product ID (in hex)
is: USB auðkenni, ID (í sextándakerfi)

en: USB Revision ID (in hex)
is: USB útgáfuauðkenni, ID (í sextándakerfi)

en: Unused (leave blank)
is: Ónotað (skildu eftir autt)

en: This field is no longer used, leave it blank.
is: Þetta gagnasvið er ekki lengur í notkun, skildu það eftir autt

en: Main memory folder
is: Megin minnismappa

en: Enter the folder where the books are to be stored. This folder is prepended to any send_to_device template
is: Skráðu möppuna þar sem bækur verða geymdar. Þessi mappa bætist við allar senda_til_tækis sniðmát

en: Check this box if the device's main memory is being seen as card a and the card is being seen as main memory
is: Hakaðu hér við ef líta skal svo á að minniskort A sé megin minni tækisins og að kortið sé megin minnið

en: Selected slot: %s is not supported.
is: Valið tengi %s er ekki stutt.

en: There is insufficient free space in main memory
is: Ekki er nægilega mikið pláss laust í aðalminni

en: There is insufficient free space on the storage card
is: Það er ekki nægilegt laust pláss á minniskortinu

en: Rendered %s
is: Myndgerði %s

en: Failed %s
is: Mistókst %s

en: Failed to process comic: 
    
    %s
is: Ekki tókst að vinna með myndabók: 
    
    %s

en: INPUT OPTIONS
is: INNTAK VALKOSTIR

en: OUTPUT OPTIONS
is: ÚTTAK VALKOSTIR

en: Options to control the processing of the input %s file
is: Stillingar á vinnslu inntaks %s skrárinnar

en: Options to control the processing of the output %s
is: Stillingar á vinnslu úttaks %s

en: LOOK AND FEEL
is: ÚTLIT OG VIÐMÓT

en: Options to control the look and feel of the output
is: Stillingar á útliti og framsetningu úttaks

en: HEURISTIC PROCESSING
is: TILGÁTUVINNSLA

en: Modify the document text and structure using common patterns. Disabled by default. Use %(en)s to enable.  Individual actions can be disabled with the %(dis)s options.
is: Hagræða skráartextanum og byggingu hans með almennu mynstri. Ekki sjálfgefin stilling. Notið %(en)s til að virkja.  Slökkva má á einstaka aðgerðum með %(dis)s valkosti.

en: SEARCH AND REPLACE
is: LEITA OG SKIPTA ÚT

en: Modify the document text and structure using user defined patterns.
is: Hagræða skráartextanum og byggingu hans með mynstri skilgreint af notanda.

en: STRUCTURE DETECTION
is: FINNA UPPBYGGINGU

en: Control auto-detection of document structure.
is: Stilla sjálfvirka greiningu á byggingu skráa.

en: TABLE OF CONTENTS
is: EFNISYFIRLIT

en: Control the automatic generation of a Table of Contents. By default, if the source file has a Table of Contents, it will be used in preference to the automatically generated one.
is: Stilla sjálfvirka gerð efnisyfirlits. Sjálfgefið er að ef frumskráin hefur efnisyfirlit þá verður það notað framyfir það sem er sjálfkrafa búið til.

en: METADATA
is: LÝSIGÖGN

en: Options to set metadata in the output
is: Stillingar á lýsigögnum í úttaki

en: DEBUG
is: VILLULEIT

en: Options to help with debugging the conversion
is: Valkostir til að hjálpa við villuleit í umbreytingunni

en: Output saved to
is: Úttak vistað í

en: The options and default values for the options change depending on both the
    input and output formats, so you should always check with::
    
        %s
    
    Below are the options that are common to all conversion, followed by the
    options specific to every input and output format.
is: Valkostir og sjálfgefnir valkostir breytast eftir sniði á hvoru tveggja inntaki
    og úttaki, þannig að best er að skoða ávallt með::
    
    %s
    
    Hér fyrir neðan eru valkostir sem eru sameiginlegir í öllum umbreytingum
    og þar á eftir eru valkostir sem eru sértækir fyrir hvert inntaks- og úttakssnið.

en: Reduce the number of colors used in the image. This works only if you choose the PNG output format. It is useful to reduce file sizes. Set to zero to turn off. Maximum value is 256. It is off by default.
is: Fækkaðu fjölda lita sem notaðir eru í myndinni. Þetta virkar bara ef þú velur PNG sem úttakssnið. Þetta hentar vel til að minnka stærð skráa. Settu þetta á núll til að slökkva á þessu. Hámarksgildið er 256. Sjálfgefið er slökkt á þessum valkosti.

en: Disable normalize (improve contrast) color range for pictures. Default: False
is: Fjarlægja styrkjöfnun (auka skerpu) litasviðs mynda. Sjálfgefið: Ósatt

en: Maintain picture aspect ratio. Default is to fill the screen.
is: Viðhalda hlutföllum myndar. Sjálfgefið er að fylla út í skjáinn.

en: Disable sharpening.
is: Gera skerpingu óvirka.

en: Disable trimming of comic pages. For some comics, trimming might remove content as well as borders.
is: Fjarlægja snyrtingu myndasíðna. Snyrtingaraðgerðin gæti í sumum tilfellum fjarlægt efni á spássíum.

en: Don't split landscape images into two portrait images
is: Ekki skipta langsniðsmynd niður í tvær skammsniðsmyndir

en: Keep aspect ratio and scale image using screen height as image width for viewing in landscape mode.
is: Halda réttum hlutföllum og skala myndina með hæð skjáar sem breidd myndar þegar langsniðsmyndir eru skoðaðar.

en: Used for right-to-left publications like manga. Causes landscape pages to be split into portrait pages from right to left.
is: Notað í frá-hægri-til-vinstri ritum á borð við manga. Langsniðsmyndum verður skipt upp í skammsniðsmyndir frá hægri til vinstri.

en: Enable Despeckle. Reduces speckle noise. May greatly increase processing time.
is: Virkja myndpússun. Minnkar deplasuð. Gæti verulega aukið vinnslutíma.

en: Don't sort the files found in the comic alphabetically by name. Instead use the order they were added to the comic.
is: Ekki raða skránum í myndbókinni í stafrófsröð eftir nafni. Nota frekar komuröðina þegar skrárnar bættust við myndbókina.

en: Apply no processing to the image
is: Ekki beita myndvinnslu á myndina

en: Do not convert the image to grayscale (black and white)
is: Ekki umbreyta myndum í gráskala (svart-hvítar)

en: When converting a CBC do not add links to each page to the TOC. Note this only applies if the TOC has more than one section
is: Ekki setja tengil á hverja einustu blaðsíðu í efnisyfirlitinu, TOC, þegar myndbókum, CBC, er umbreytt. Takið eftir að þetta á einungis við ef efnisyfirlitið hefur fleiri en einn efnishluta.

en: Page
is: Síða

en: Convert DOCX files (.docx and .docm) to HTML
is: Umbreyta DOCX skrám (.docx og .docm) í HTML

en: Do not insert a page break after every endnote.
is: Ekki setja inn síðuskil á eftir öllum niðurmálsgreinum.

en: The size of the page. Default is letter. Choices are %s
is: Stærð síðunnar. Sjálfgefið er leturstærð (BNA). Val er um %s

en: Do not insert the book cover as an image at the start of the document. If you use this option, the book cover will be discarded.
is: Ekki setja inn forsíðu sem mynd við upphaf skjals. Ef þessi aðgerð er notuð þá verður forsíðan fjarlægð.

en: Preserve the aspect ratio of the cover image instead of stretching it out to cover the entire page.
is: Varðveita hlutföll í forsíðumynd í stað þess að teygja hana svo hún fylli út í alla síðuna.

en: Do not insert the table of contents as a page at the start of the document.
is: Ekki bæta við efnisyfirliti sem blaðsíðu við upphaf skjals.

en: The size of the left page margin, in pts. Default is 72pt. Overrides the common left page margin setting.
is: Stærð vinstri spássíu síðunnar, í punktum. Sjálfgefið er 72pt. Er rétthærra en almennar spássíustillingar.

en: The size of the top page margin, in pts. Default is 72pt. Overrides the common top page margin setting, unless set to zero.
is: Stærð efri spássíu síðunnar, í punktum. Sjálfgefið er 72pt. Er rétthærra en almennar spássíustillingar.

en: The size of the right page margin, in pts. Default is 72pt. Overrides the common right page margin setting, unless set to zero.
is: Stærð hægri spássíu síðunnar, í punktum. Sjálfgefið er 72pt. Er rétthærra en almennar spássíustillingar.

en: The size of the bottom page margin, in pts. Default is 72pt. Overrides the common bottom page margin setting, unless set to zero.
is: Stærð neðri spássíu síðunnar, í punktum. Sjálfgefið er 72pt. Er rétthærra en almennar spássíustillingar.

en: Split all HTML files larger than this size (in KB). This is necessary as most EPUB readers cannot handle large file sizes. The default of %defaultKB is the size required for Adobe Digital Editions. Set to 0 to disable size based splitting.
is: Skipta upp öllum HTML skrár stærri en þetta (í KB). Þetta er nauðsynlegt því flestir EPUB-lesarar ráða ekki við stórar skrár. Sjálfgefna gildið %defaultKB er stærðarmörk Adobe Digital Editions. Veldu gildið 0 til að gera stærðarskiptingu óvirka.

en: Normally, if the input file has no cover and you don't specify one, a default cover is generated with the title, authors, etc. This option disables the generation of this cover.
is: Venjulega, ef inntaksskrár hafa enga forsíðu og hún er ekki tligreind, þá er forsíða útbúin með titli, höfundi o.s.frv. Hér er þessi forsíðutilbúningur gerður óvirkur.

en: Do not use SVG for the book cover. Use this option if your EPUB is going to be used on a device that does not support SVG, like the iPhone or the JetBook Lite. Without this option, such devices will display the cover as a blank page.
is: Ekki nota SVG sem forsíðu. Notið þessa stillingu ef EPUB skrá verður notuð í tæki sem styður ekki SVG snið, svo sem iPhone og JetBook Lite. Án þessarar stillingar þá munu slík tæki birta auða forsíðu.

en: When using an SVG cover, this option will cause the cover to scale to cover the available screen area, but still preserve its aspect ratio (ratio of width to height). That means there may be white borders at the sides or top and bottom of the image, but the image will never be distorted. Without this option the image may be slightly distorted, but there will be no borders.
is: Þegar SVG forsíða er notuð þá mun þessi aðgerð valda því að forsíðan skalast svo hún fyllir laust skjásvæði en heldur sínum hlutföllum (hlutföll breiddar og hæðar). Það þýðir að það gætu komið hvítar spássíur til hliðar eða ofan og neðan við myndina en hún aflagast ekki. Án þessarar aðgerðar þá gæti myndin aflagast eitthvað en verður án spássíu (hvítra jaðra).

en: This option is needed only if you intend to use the EPUB with FBReaderJ. It will flatten the file system inside the EPUB, putting all files into the top level.
is: Þessarar aðgerðar er einungis þörf ef nota á EPUB skrána í FBReaderJ. Hún mun fjarlægja allar undirmöppur í EPUB skránni þannig að skrárnar verða allar í efsta lagi.

en: Insert an inline Table of Contents that will appear as part of the main book content.
is: Bæta við innfelldu efnisyfirliti sem mun birtast sem hluti af meginefni bókar.

en: Put the inserted inline Table of Contents at the end of the book instead of the start.
is: Setja innfellt efnisyfirlit aftast í bókina í stað fremst.

en: The version of the EPUB file to generate. EPUB 2 is the most widely compatible, only use EPUB 3 if you know you actually need it.
is: Útgáfa EPUB-skrár sem á að útbúa. EPUB 2 er það sem samhæft er flestum tækjum, notðu EPUB 3 aðeins ef þú veist að þú munir þurfa á því að halda.

en: Section per entry in the ToC
is: Efnishluti á hverja færslu í efnisyfirliti

en: Section per file
is: Efnishluti á hverja skrá

en: A single section
is: Stakur efnishluti

en: Genre for the book. Choices: %s
    
     See:
is: Flokkun bókar. Val: %s
    
    Sjá:

en: for a complete list with descriptions.
is: til að sjá heildarlista með skýringum.

en: Traverse links in HTML files breadth first. Normally, they are traversed depth first.
is: Yfirfara HTML tengla á breiddina fyrst. Venjulega er farið yfir þá á dýptina fyrst.

en: Maximum levels of recursion when following links in HTML files. Must be non-negative. 0 implies that no links in the root HTML file are followed. Default is %default.
is: Mesta endurkvæmnisdýpt HTML-slóða. Gildið verður að vera jákvæð tala. Talan 0 þýðir að engum tengli í rót HTML-skráa er fylgt. Sjálfgefið er %default.

en: Normally this input plugin re-arranges all the input files into a standard folder hierarchy. Only use this option if you know what you are doing as it can result in various nasty side effects in the rest of the conversion pipeline.
is: Venjulega endurraðar þessi viðbót öllum inntaksskránum í staðlað stigveldi. Margs konar óþægilegir aukaverkanir gætu orðið við þessa umbreytingarstillingu í framhaldinu og notið því einungis að vandlega íhuguðu máli.

en: CSS file used for the output instead of the default file
is: CSS skrá notuð sem úttak í stað sjálfgefnu skrárinnar

en: No top level HTML file found.
is: Engin HTML skrá í efsta lagi fannst.

en: Top level HTML file %s is empty
is: HTML skráin %s í efsta lagi er tóm

en: Use an external CSS file
is: Nota utanaðkomandi CSS-skrá

en: Enable auto-rotation of images that are wider than the screen width.
is: Virkja sjálfvirkan snúning mynda sem eru breiðari en skjábreiddin.

en: Set the space between words in pts. Default is %default
is: Ákvarða punktafjölda bila milli orða. Sjálfgefið er %default

en: Add a header to all the pages with title and author.
is: Bæta haus við allar síðurnar með titli og höfundarnafni.

en: Set the format of the header. %a is replaced by the author and %t by the title. Default is %default
is: Skilgreina snið á haus. %a er skipt út fyrir höfund og %t fyrir titil. Sjálfgefið er %default

en: Add extra spacing below the header. Default is %default pt.
is: Bæta við auðu svæði neðan við haus. Sjálfgefið er %default punktar.

en: Minimum paragraph indent (the indent of the first line of a paragraph) in pts. Default: %default
is: Lágmarks inndráttur málsgreinar (inndráttur í fyrstu línu málsgreinar) uppgefið í punktum. Sjálfgefið: %default

en: Multiply the size of text in rendered tables by this factor. Default is %default
is: Margfalda stærð texta í frágengnum töflum með þessu gildi. Sjálfgefið er %default

en: The serif family of fonts to embed
is: Ívefja leturgerð af serif letri

en: The sans-serif family of fonts to embed
is: Ívefja leturgerð af sans-serif letri

en: The monospace family of fonts to embed
is: Ívefja jafnbreiða leturgerð (monospace)

en: Comic
is: Myndasaga (comic)

en: When present, use author sort field as author.
is: Nota höfundategund í stað höfundar, ef hún er til.

en: Don't add Table of Contents to the book. Useful if the book has its own table of contents.
is: Ekki bæta efnisyfirliti við bókina. Notadrjúgt ef bókin hefur sitt eigið efnisyfirlit.

en: Disable compression of the file contents.
is: Gera þjöppun á innihaldi skrárinnar óvirka.

en: Tag for MOBI files to be marked as personal documents. This option has no effect on the conversion. It is used only when sending MOBI files to a device. If the file being sent has the specified tag, it will be marked as a personal document when sent to the Kindle.
is: Tag sem merkir MOBI skrár sem einkaskjöl. Þessi aðgerð hefur engin áhrif á umbreytinguna. Hún er einungis notuð þegar MOBI skrár eru sendar til tækis. Ef skráin sem send er hefur tilgreint tag, þá verður hún merkt sem einkaskjal í Kyndlinum (Kindle).

en: Ignore margins in the input document. If False, then the MOBI output plugin will try to convert margins specified in the input document, otherwise it will ignore them.
is: Hunsa spássíur í inntaksskránni. Ef ekki notað, þá mun úttaks MOBI viðbótin reyna að umbreyta spássíum sem tilgreind eru í inntaksskránni en hunsa þær annars.

en: When adding the Table of Contents to the book, add it at the start of the book instead of the end. Not recommended.
is: Þegar efnisyfirlitinu er bætt við bókina, þá skal það sett aftast í bókina í stað fremst. Ekki er mælt með þessu.

en: Enable sharing of book content via Facebook etc.  on the Kindle. WARNING: Using this feature means that  the book will not auto sync its last read position  on multiple devices. Complain to Amazon.
is: Virkja deilingu bókar í gegnum Facebook o.s.frv. á Kyndlinum. VIÐVÖRUN: Þessi aðgerð hefur þær afleiðingar að bókin mun ekki samhæfa lestrarstöðu sína til margra tækja. Kvartið til Amazon.

en: By default calibre converts all images to JPEG format in the output MOBI file. This is for maximum compatibility as some older MOBI viewers have problems with other image formats. This option tells calibre not to do this. Useful if your document contains lots of GIF/PNG images that become very large when converted to JPEG.
is: Sjálfgefið er að Calibre breytir öllum myndum í JPEG snið í úttaks MOBI skránni. Þetta er gert til að hámarka samhæfni við eldri MOBI lesara sem eiga erfitt með önnur myndsnið. Þessi aðgerð segir Calibre að gera þetta ekki. Notadrjúgt ef skjalið hefur fjölda GIF/PNG mynda sem verða mjög stórar við umbreytingu í JPEG.

en: All articles
is: Allar greinar

en: Specify the character encoding of the output document. The default is cp1252. Note: This option is not honored by all formats.
is: Tilgreina leturkóðun í úttaksskjalinu. Sjálfgefið er cp1252. Athugið: Þetta val er ekki virt í öllum sniðum.

en: Add Table of Contents to beginning of the book.
is: Bæta við efnisyfirliti fremst í bókinni.

en: Do not extract images from the document
is: Ekki ná í myndir úr skjalinu

en: Scale used to determine the length at which a line should be unwrapped. Valid values are a decimal between 0 and 1. The default is 0.45, just below the median line length.
is: Kvarði sem notaður er til að ákvarða þá lengd þar sem línuskil verða. Leyfileg gildi eru á milli 0 og 1. Sjálfgefið er 0,45, rétt undir meðal línulengd.

en: Surround all links with a red box, useful for debugging.
is: Umlykja alla tengla með rauðum kassa, notadrjúgt við kembun.

en: Add page numbers to the bottom of every page in the generated PDF file. If you specify a footer template, it will take precedence over this option.
is: Bæta við blaðsíðunúmeri neðst á hverja síðu í nýtilbúinni PDF skrá. Ef síðufótarsnið er tilgreint þá ræður það en ekki þessi aðgerð.

en: An HTML template used to generate %s on every page. The strings _PAGENUM_, _TITLE_, _AUTHOR_ and _SECTION_ will be replaced by their current values.
is: HTML sniðmát sem notað er til að búa til %s á hverri síðu. Skipt verður út textastrengjunum _PAGENUM_, _TITLE_, _AUTHOR_ og _SECTION_ og í staðinn kemur núverandi gildi þeirra.

en: footers
is: neðanmálsgreinar

en: headers
is: síðuhausar

en: Add a Table of Contents at the end of the PDF that lists page numbers. Useful if you want to print out the PDF. If this PDF is intended for electronic use, use the PDF Outline instead.
is: Bæta við efnisyfirliti aftast í PDF skrá sem sýnir blaðsíðunúmer. Þægilegt ef prenta skal PDF skjalið. Ef PDF skjalið er til rafrænna nota, notið PDF Outline í staðinn.

en: Title for generated table of contents.
is: Titill á efnisyfirliti sem verður sjálfkrafa til.

en: Specify the character encoding of the output document. The default is cp1252.
is: Tilgreina kóðun leturgerðar í úttaksskrá. Sjálfgefið er cp1252.

en: Do not reduce the size or bit depth of images. Images have their size and depth reduced by default to accommodate applications that can not convert images on their own such as Dropbook.
is: Ekki minnka stærð eða bitadýpt mynda. Sjálfgefið er að myndir eru smækkaðar og dýpt minnkuð til að þóknast búnaði sem getur ekki framkvæmt þær breytingar, svo sem Dropbook.

en: Useful for recipe development. Forces max_articles_per_feed to 2 and downloads at most 2 feeds. You can change the number of feeds and articles by supplying optional arguments. For example: --test 3 1 will download at most 3 feeds and only 1 article per feed.
is: Öflugt við samsetningu uppskrifta. Þvingar max_articles_per_feed í 2 og hleður niður að hámarki 2 færslur. Hægt er að breyta fjölda færslna og greina með viðbótar skilyrðum. Til dæmis: --test 3 1 mun hlaða niður 3 færslum að hámarki og einungis 1 grein í færslu.

en: Username for sites that require a login to access content.
is: Notendanafn fyrir vefsetur sem krefjast aðgangsorða.

en: Password for sites that require a login to access content.
is: Lykilorð fyrir vefsetur sem krefjast aðgangsorða.

en: Do not download latest version of builtin recipes from the calibre server
is: Ekki hlaða niður nýjustu útgáfu af innbyggðum uppskriftum frá Calibre netþjóninum

en: Ignore WMF images instead of replacing them with a placeholder image.
is: Hunsa WMF-myndir í stað þess að setja tóman ramma í staðinn fyrir þær.

en: This RTF file has a feature calibre does not support. Convert it to HTML first and then try it.
    %s
is: Þessi RTF skrá hefur að geyma aðgerðir sem Calibre styður ekki. Umbreyttu fyrst í HTML og prófaðu svo.
    %s

en: Specify the character encoding of the output document. The default is utf-8.
is: Tilgreindu leturkóðun í úttaksskjalinu. Sjálfgefið er utf-8.

en: The maximum number of characters per line. This splits on the first space before the specified value. If no space is found the line will be broken at the space after and will exceed the specified value. Also, there is a minimum of 25 characters. Use 0 to disable line splitting.
is: Hámarks fjöldi bókstafa í línu. Skipt er milli lína við fyrsta bil á undan tilgreindu gildi. Ef ekkert bil finnst þá mun línunni skipt við bilið þar á eftir og línan verður lengri en tilgreint er. Lágmarks stafafjöldi er 25. Notið 0 til að gera línuskiptingu óvirka.

en: Specify whether or not to insert an empty line between two paragraphs.
is: Tilgreinið hvort eigi að setja auða línu milli tveggja málsgreina.

en: Specify whether or not to insert two space characters to indent the first line of each paragraph.
is: Tilgreinið hvort eigi að setja tvö auð bil fremst í fyrstu línu hverrar málsgreinar.

en: Specify whether or not to hide the chapter title for each chapter. Useful for image-only output (eg. comics).
is: Tilgreindu hvort eigi að fela kaflaheiti hvers kafla. Notadrjúgt þegar um myndefni er að ræða (t.d. myndasögur).

en: Start page
is: Upphafssíða

en: Cover pages
is: Kápusíður

en:  (Preface)
is:  (Formáli)

en: Abbreviations
is: Styttingar

en: Support admonitions
is: Styðja leiðsögn

en: Add attribute to HTML tags
is: Bæta eigindum við HTML tög

en: Definition lists
is: Skilgreiningalistar

en: Enables various common extensions
is: Virkjar ýmsa algenga nafnauka

en: Alternative code block syntax
is: Annarskonar málskipan á kóða

en: Footnotes
is: Neðanmálsgreinar

en: Metadata in the document
is: Lýsigögn í skjalinu

en: Support tables
is: Stuðningur við töflur

en: Generate a table of contents
is: Útbúa efnisyfirlit

en: Wiki style links
is: Wiki-tengla-stíll

en: Try to auto detect paragraph type
is: Reyna að finna sjálfvirkt gerð málsgreina

en: Treat a blank line as a paragraph break
is: Meðhöndla auða línu sem málsgreinaskil

en: Assume every line is a paragraph
is: Ganga út frá því að hver lína sé málsgrein

en: Assume every line starting with 2+ spaces or a tab starts a paragraph
is: Ganga út frá því að hver lína sem byrji með inndráttarmerki eða 2+ bilum sé málsgrein

en: Don't modify the paragraph structure
is: Ekki breyta uppbyggingu málsgreina

en: Automatically decide which formatting processor to use
is: Ákvarða sjálfvirkt hvaða sniðmótunarkerfi eigi að nota

en: No formatting
is: Engin sniðmótun

en: Use heuristics to determine chapter headings, italics, etc.
is: Nota tilgátuvinnslu (heuristics) til að ákvarða fyrirsagnir kafla, skáletrun, o.s.frv.

en: Use the Markdown markup language
is: Nota Markdown forsníðingarmálið

en: Normally extra spaces are condensed into a single space. With this option all spaces will be displayed.
is: Venjulega er mörgum bilum skipt út fyrir eitt. Með þessu vali verða öll bil varðveitt.

en: Normally extra space at the beginning of lines is retained. With this option they will be removed.
is: Venjulega er bilum fremst í línum haldið. Með þessu vali munu þau hverfa.

en: Plain text
is: Hreinn texti

en: Markdown formatted text
is: Markdown-sniðinn texti

en: Force splitting on the max-line-length value when no space is present. Also allows max-line-length to be below the minimum
is: Þvinga skiptingu við gildi á hámarks-línulengd þegar ekkert línubil er til staðar. Leyfir einnig gildi á hámarks-línulengd undir lágmarkinu

en: Level of verbosity. Specify multiple times for greater verbosity. Specifying it twice will result in full verbosity, once medium verbosity and zero times least verbosity.
is: Umfang orðnotkunar. Tilgreindu orðnotkunarstuðul. Stuðullinn tveir veldur orðagljáfri, einn meðal orðnotkun og núll er knappur stíll.

en: Specify the input profile. The input profile gives the conversion system information on how to interpret various information in the input document. For example resolution dependent lengths (i.e. lengths in pixels). Choices are:
is: Tilgreindu inntakssnið. Inntakssnið veitir umbreytingarferlinu upplýsingar um hvernig skal túlka ýmsar upplýsingar í inntaksskjalinu. Til dæmis varðandi upplausnarháðar lengdir (þ.e. lengd í mynddílum). Val er um:

en: Specify the output profile. The output profile tells the conversion system how to optimize the created document for the specified device. In some cases, an output profile can be used to optimize the output for a particular device, but this is rarely necessary. Choices are:
is: Tilgreina úttaksforstillingu. Úttaksforstilling veitir umbreytingarferlinu upplýsingar um hvernig best er að aðlaga nýtilbúið skjal að tilgreindu tæki. Stundum er hægt að nota úttaksforstillingu til að hámarka úttaksgæði fyrir tiltekið tæki en það er sjaldan nauðsynlegt. Val er um:

en: The base font size in pts. All font sizes in the produced book will be rescaled based on this size. By choosing a larger size you can make the fonts in the output bigger and vice versa. By default, when the value is zero, the base font size is chosen based on the output profile you chose.
is: Punktastærð grunnleturs. Allar leturstærðir í nýtilbúinni bók verða endurkvarðaðar út frá þessari stærð. Ef t.d. stærri leturgerð er valin þá verður letrið í úttakinu stærra. Sjálfgefið er, þegar gildið er núll, að grunnleturstærðin sé valin í samræmi við virkt úttakssnið.

en: Mapping from CSS font names to font sizes in pts. An example setting is 12,12,14,16,18,20,22,24. These are the mappings for the sizes xx-small to xx-large, with the final size being for huge fonts. The font rescaling algorithm uses these sizes to intelligently rescale fonts. The default is to use a mapping based on the output profile you chose.
is: Vörpun úr CSS-leturheitum yfir í leturstærð í punktum. Dæmigerð uppsetning er 12,12,14,16,18,20,22,24. Þetta er vörpun stærða frá xx-smátt upp í xx-stórt, þar sem lokastærðin er afar stór leturgerð. Þessi gildi eru svo notuð til að endurkvarða leturgerðirnar á skynsaman hátt. Sjálfgefið er að nota vörpun byggða á völdu úttakssniði.

en: Disable all rescaling of font sizes.
is: Gera alla endurkvörðun leturstærða óvirka.

en: The minimum line height, as a percentage of the element's calculated font size. calibre will ensure that every element has a line height of at least this setting, irrespective of what the input document specifies. Set to zero to disable. Default is 120%. Use this setting in preference to the direct line height specification, unless you know what you are doing. For example, you can achieve "double spaced" text by setting this to 240.
is: Lágmarkshæð línu, sem hlutfall af útreiknaðri leturstærð einingarinnar. Calibre mun tryggja að allar einingar fái línuhæð sem er að lágmarki þetta gildi, óháð því sem tilgreint er í inntaksskránni. Gildið núll gerir þetta óvirkt. Sjálfgefið er 120%. Notið það val í kjörstillingum til að tilgreina línuhæð, nema afleiðingar breytinga séu vel þekktar. Til dæmis, þá er hægt að hafa "tvöfalt línubil" með því að velja hér 240.

en: The line height in pts. Controls spacing between consecutive lines of text. Only applies to elements that do not define their own line height. In most cases, the minimum line height option is more useful. By default no line height manipulation is performed.
is: Punktafjöldi línuhæðar. Ræður stærð bils milli aðliggjandi lína í texta. Á einungis við um einingar sem ekki skilgreina sína eigin línuhæð. Í flestum tilvikum er val um lágmarkshæð línu gagnlegri. Sjálfgefið er að engar breytingar á línuhæð er framkvæmd.

en: Embed the specified font family into the book. This specifies the "base" font used for the book. If the input document specifies its own fonts, they may override this base font. You can use the filter style information option to remove fonts from the input document. Note that font embedding only works with some output formats, principally EPUB, AZW3 and DOCX.
is: Ívefja tiltekna leturgerð inn í bókina. Þannig er "grunn" leturgerð bókarinnar tilgreind. Ef innflutta skráin tilgreinir eigin leturgerð, þá gæti hún yfirprentað þessa grunnleturgerð. Þú getur notað leturgerðarsíu til að fjarlægja leturgerðir úr innfluttum skrám. Takið eftir að ívafning virkar einungis í vissum gerðum úttaksskráa, aðallega EPUB, AZW3 og DOCX.

en: Embed every font that is referenced in the input document but not already embedded. This will search your system for the fonts, and if found, they will be embedded. Embedding will only work if the format you are converting to supports embedded fonts, such as EPUB, AZW3, DOCX or PDF. Please ensure that you have the proper license for embedding the fonts used in this document.
is: Ívefja stafagerð sem notuð er í innsettri skrá ef hún er ekki nú þegar ívafin. Þessi aðgerð leitar að umbeðnum stafagerðum og ef þær finnast, þá verða þær ívafðar. Ívafning mun einugis virka ef sniðið sem þú ert að breyta í styður ívafðar stafagerðir, svo sem EPUB, AZW3, DOCX eða PDF. Vinsamlegast tryggðu að þú hafir réttu leyfin til að ívefja þær stafagerðir sem notaðar eru í skránni.

en: Subset all embedded fonts. Every embedded font is reduced to contain only the glyphs used in this document. This decreases the size of the font files. Useful if you are embedding a particularly large font with lots of unused glyphs.
is: Setja alla ífafðar stafagerðir í undirmengi. Allar ívafðar stafagerðir eru minnkaðar svo þær innihalda aðeins þau stafbrigði sem notuð eru í þessari skrá. Þannig smækka stafagerðaskrárnar. Notadrjúgt ef þú ert að ívefja óvenju stóra stafagerð með fjölda ónotaðra stafbrigða.

en: Some badly designed documents use tables to control the layout of text on the page. When converted these documents often have text that runs off the page and other artifacts. This option will extract the content from the tables and present it in a linear fashion.
is: Sum illa uppsett skjöl nota töflur til að ákvarða útlit texta á síðu. Við umbreytingu hafa sum slík skjöl texta sem hleypur af síðum eða öðrum bókarhlutum. Þetta val mun ná í innihald úr töflunum og birta með línulegum hætti.

en: XPath expression that specifies all tags that should be added to the Table of Contents at level one. If this is specified, it takes precedence over other forms of auto-detection. See the XPath Tutorial in the calibre User Manual for examples.
is: XPath skipun sem tilgreinir öll merki sem bæta á við sem meginefni á stigi eitt í efnisyfirlitinu. Ef þetta er tilgreint þá er þessi aðgerð tekin umfram allar aðrar sjálfvirkar efnisaðgerðir. Skoðaðu kennsluefnið yfir XPath í notendahandbók Calibre til að sjá dæmi um hvernig þetta er notað.

en: XPath expression that specifies all tags that should be added to the Table of Contents at level two. Each entry is added under the previous level one entry. See the XPath Tutorial in the calibre User Manual for examples.
is: XPath skipun sem skilgreinir öll merki sem bæta á við sem stigi tvö í efnisyfirlitinu. Færslunum er bætt við undir fyrri færslu af stigi eitt. Skoðaðu kennsluefnið yfir XPath í notendahandbók Calibre til að sjá dæmi um hvernig þetta er notað.

en: XPath expression that specifies all tags that should be added to the Table of Contents at level three. Each entry is added under the previous level two entry. See the XPath Tutorial in the calibre User Manual for examples.
is: XPath skipun sem skilgreinir öll merki sem bæta á við sem stigi þrjú í efnisyfirlitinu Færslunum er bætt við undir fyrri færslu af stigi tvö. Skoðaðu kennsluefnið yfir XPath í notendahandbók Calibre til að sjá dæmi um hvernig þetta er notað.

en: Normally, if the source file already has a Table of Contents, it is used in preference to the auto-generated one. With this option, the auto-generated one is always used.
is: Venjulega, ef frumskráin hefur efnisyfirlit, þá er það notað í stað þess sem er sjálfkrafa búið til. Ef þetta er valið þá er sjálfgerða efnisyfirlitið alltaf notað.

en: Don't add auto-detected chapters to the Table of Contents.
is: Ekki bæta þeim köflum við í efnisyfirlitið sem fundust sjálfvirkt.

en: If fewer than this number of chapters is detected, then links are added to the Table of Contents. Default: %default
is: Ef færri en þessi kaflafjöldi greinist, þá er tenglum bætt við í efnisyfirlitið. Sjálfgefið: %default

en: Maximum number of links to insert into the TOC. Set to 0 to disable. Default is: %default. Links are only added to the TOC if less than the threshold number of chapters were detected.
is: Hámarks fjöldi tengla sem bætt er við í efnisyfirlit. Veljið 0 til að gera óvirkt. Sjálfgefið er: %default. Tenglum er einungis bætt við efnisyfirlitið ef minni en þessi þröskuldsfjöldi af köflum greinist.

en: Remove entries from the Table of Contents whose titles match the specified regular expression. Matching entries and all their children are removed.
is: Fjarlægja færslur úr efnisyfirliti sem hafa heiti sem passar við tilgreinda reglulega segð. Færslur sem passa við og öll afsprengi þeirra eru fjarlægð.

en: When creating a TOC from links in the input document, allow duplicate entries, i.e. allow more than one entry with the same text, provided that they point to a different location.
is: Þegar efnisyfirlit er búið til úr tenglum í inntaksskjalinu, þá skal leyfa tvíteknar færslur, þ.e. leyfa fleiri en eina færslu með sama texta, svo framarlega sem tenglarnir eru mismunandi.

en: An XPath expression to detect chapter titles. The default is to consider <h1> or <h2> tags that contain the words "chapter", "book", "section", "prologue", "epilogue" or "part" as chapter titles as well as any tags that have class="chapter". The expression used must evaluate to a list of elements. To disable chapter detection, use the expression "/". See the XPath Tutorial in the calibre User Manual for further help on using this feature.
is: XPath-segð til að greina titla á köflum. Sjálfgefið er að skilgreina sem kaflatitla <h1> eða <h2> einindi sem innihalda orðin "chapter", "book", "section", "prologue", "epilogue" aða "part" jafnframt þeim einindum sem eru með class="chapter". Segðin verður að samsvara lista yfir eigindi. Til að gera greiningu kafla óvirka skaltu nota segðina "/". Skoðaðu kennsluefnið yfir XPath í notendahandbók Calibre fyrir nánari upplýsingar um hvernig þetta er notað.

en: Specify how to mark detected chapters. A value of "pagebreak" will insert page breaks before chapters. A value of "rule" will insert a line before chapters. A value of "none" will disable chapter marking and a value of "both" will use both page breaks and lines to mark chapters.
is: Tilgreina hvernig á að merkja við kafla sem fundust. Gildið "síðuskil" mun hafa síðuskil á undan köflum. Gildið "lína" mun setja línu á undan köflum. Gildið "ekkert" mun gera kaflamerkingar óvirkar og gildið "hvoru tveggja" mun nota hvoru tveggja línuskil og línur til að marka kafla.

en: An XPath expression to detect the location in the document at which to start reading. Some e-book reading programs (most prominently the Kindle) use this location as the position at which to open the book. See the XPath tutorial in the calibre User Manual for further help using this feature.
is: XPath-segð til að finna staðinn í skjalinu þar sem á að hefja lestur. Sum rafbókalesaraforrit (mest áberandi er Kindle) nota þessa staðsetningu sem staðinn þar sem bókin opnast. Skoðaðu kennsluefnið yfir XPath í notendahandbók Calibre fyrir nánari upplýsingar um hvernig þetta er notað.

en: Either the path to a CSS stylesheet or raw CSS. This CSS will be appended to the style rules from the source file, so it can be used to override those rules.
is: Annað hvort slóðin á CSS stílblað eða hrátt CSS. Þetta CSS mun bætast við stílsreglurnar í frumskránni, til að skrifa yfir þær reglur.

en: A comma separated list of CSS properties that will be removed from all CSS style rules. This is useful if the presence of some style information prevents it from being overridden on your device. For example: font-family,color,margin-left,margin-right
is: CSS eigindalisti, aðskilin með kommum, sem verða fjarlægð úr öllum CSS stílum. Þetta er notadrjúgt ef tilvist einhverra stílsupplýsinga kemur í veg fyrir að hægt sé að skrifa yfir þær í tækinu þínu. Til dæmis: font-family,color,margin-left,margin-right

en: An XPath expression. Page breaks are inserted before the specified elements. To disable use the expression: /
is: XPath skipun. Línuskil er höfð á undan tilgreindum einingum. Notið eftirfarandi skipun til að gera óvirkt: /

en: Some documents specify page margins by specifying a left and right margin on each individual paragraph. calibre will try to detect and remove these margins. Sometimes, this can cause the removal of margins that should not have been removed. In this case you can disable the removal.
is: Í sumum skjölum eru vinstri og hægri spássíur tilgreindar í hverri málsgrein. Calibre mun reyna að finna og fjarlægja þessar spássíur. Stundum hverfa þá spássíur sem ekki áttu að fara. Ef svo er þá er hér hægt að koma í veg fyrir það.

en: Change text justification. A value of "left" converts all justified text in the source to left aligned (i.e. unjustified) text. A value of "justify" converts all unjustified text to justified. A value of "original" (the default) does not change justification in the source file. Note that only some output formats support justification.
is: Breyta textajöfnun. Gildið "vinstri" breytir öllum jöfnuðum texta í frumskránni þannig að hann jafnast vinstra megin (þ.e. ójafnaður). Gildið "jafna" breytir öllum ójöfnuðum texta í jafnaðan. Gildið "upprunalegt" (sjálfgefið) breytir ekki jöfnun í frumskránni. Takið eftir að einungis sum úttakssnið styðja jöfnun.

en: Remove spacing between paragraphs. Also sets an indent on paragraphs of 1.5em. Spacing removal will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
is: Fjarlægja bil á milli málsgreina. Setur einnig 1,5em inndrátt á málsgreinar. Bil verða ekki fjarlægð ef engar málsgreinar (<p> eða <div> tög) eru í frumskránni.

en: When calibre removes blank lines between paragraphs, it automatically sets a paragraph indent, to ensure that paragraphs can be easily distinguished. This option controls the width of that indent (in em). If you set this value negative, then the indent specified in the input document is used, that is, calibre does not change the indentation.
is: Þegar Calibre fjarlægir auðar línur á milli málsgreina þá er sjálfkrafa settur inndráttur á málsgreinar til að tryggja að auðvelt sé að greina á milli málsgreina. Þessi aðgerð stýrir breidd þess inndráttar (í em-einingum). Ef gildið er neikvætt, þá ræður sá inndráttur sem notaður er í inntaksskjalinu, þ.e. Calibre mun ekki breyta inndrætti.

en: Use the cover detected from the source file in preference to the specified cover.
is: Nota forsíðu sem fannst í frumskránni frekar en tilgreinda forsíðu.

en: Insert a blank line between paragraphs. Will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
is: Setja inn auða línu á milli málsgreina. Þetta virkar ekki ef frumskráin notar ekki málsgreinar (<p> eða <div> tög).

en: Set the height of the inserted blank lines (in em). The height of the lines between paragraphs will be twice the value set here.
is: Tilgreindu hæð auðra lína (í em einingum) sem settar eru inn. Hæð lína milli málsgreina verður tvöföld þetta gildi.

en: Read metadata from the specified OPF file. Metadata read from this file will override any metadata in the source file.
is: Lesa lýsigögn úr tilgreindri OPF skrá. Lýsigögn sem lesin eru úr þessari skrá munu koma í stað þeirra sem eru í frumskjalinu.

en: Set the title.
is: Veldu titilinn.

en: Set the e-book description.
is: Settu lýsingu á rafbókinni.

en: Set the e-book publisher.
is: Settu útgefanda rafbókarinnar.

en: Set the series this e-book belongs to.
is: Settu ritröðina sem þessi rafbók tilheyrir.

en: Set the rating. Should be a number between 1 and 5.
is: Settu einkunn. Hún ætti að vera tala á milli 1 og 5.

en: Set the ISBN of the book.
is: Settu ISBN rafbókarinnar.

en: Set the book producer.
is: Settu framleiðanda bókarinnar.

en: Set the language.
is: Settu tungumálið.

en: Detect unformatted chapter headings and sub headings. Change them to h2 and h3 tags.  This setting will not create a TOC, but can be used in conjunction with structure detection to create one.
is: Finna og merkja óforsniðnar kafla- og undirfyrirsagnir. Breyta þeim í h2 og h3 einindi. Þessi stilling mun ekki útbúa efnisyfirlit, en er hægt að nota samhliða greiningu á uppbyggingu til að útbúa slíkt.

en: Turn indentation created from multiple non-breaking space entities into CSS indents.
is: Breyta inndrætti sem búinn er til með mörgum samfelldum bilum í CSS inndrátt.

en: Replace scene breaks with the specified text. By default, the text from the input document is used.
is: Skipta út skilum milli efnishluta fyrir tilgreindan texta. Sjálfgefið er textinn úr inntaksskjalinu notaður.

en: Failed to parse date/time
is: Mistókst að þátta dagsetningu/tíma

en: Converting input to HTML...
is: Umbreyti inntaki í HTML...

en: Running %s plugin
is: Keyri %s viðbótina

en: Template error
is: Sniðmátsvilla

en: The Cross
is: Kross

en: Banner
is: Borði

en: Ornamental
is: Skreytitákn

en: Blocks
is: Kubbar

en: Remove the property
is: Fjarlægja eiginleikann

en: Add extra properties
is: Bæta við aukaeiginleikum

en: Multiply the value by
is: Margfalda gildið með

en: Subtract from the value
is: Draga frá gildinu

en: is
is: er

en: is not
is: er ekki

en: is any value
is: er eitthvað gildi

en: matches pattern
is: samsvarar mynstri

en: does not match pattern
is: samsvarar ekki mynstri

en: is the same length as
is: er sama lengd og

en: is not the same length as
is: er ekki sama lengd og

en: is less than
is: er minna en

en: is greater than
is: er stærra en

en: is less than or equal to
is: er minna en eða jafnt og

en: is greater than or equal to
is: er stærra eða jafnt og

en: Missing keys
is: Dulritunarlykla vantar

en: You must specify a CSS property to match
is: Þú verður að tilgreina CSS-eigindi sem á að samsvara

en: Query required
is: Beiðni nauðsynleg

en: Query invalid
is: Ógild fyrirspurn

en: %s is not a valid regular expression
is: %s er ekki gild regluleg segð

en: %s is not a valid length or number
is: %s er ekki gild lengd eða tala

en: You must specify a number
is: Þú verður að tilgreina tölu

en: No data
is: Engin gögn

en: %s is not a number
is: %s er ekki tala

en: Invalid number
is: Ógilt númer

en: Notes
is: Athugasemdir

en: Table of Contents
is: Efnisyfirlit

en: Cover
is: Forsíða

en: Text
is: Texti

en: 	Parsing HTML...
is: 	Þátta HTML...

en: Processing %s
is: Meðhöndla %s

en: 	Converting to BBeB...
is: 	Umbreyti í BBeB...

en: Could not parse file: %s
is: Ekki tókst að þátta skrá: %s

en: %s is an empty file
is: %s er tóm skrá

en: Bad table:
    %s
is: Gölluð tafla:
    %s

en: Table has cell that is too large
is: Taflan er með reit sem er of stór

en: Could not read cover image: %s
is: Ekki tókst að lesa forsíðumynd: %s

en: Cannot read from: %s
is: Get ekki lesið úr: %s

en: %prog book.lrf
    Convert an LRF file into an LRS (XML UTF-8 encoded) file
is: %prog book.lrf
    Umbreyta LRF-skrá yfir í LRS (XML UTF-8 kóðaða) skrá

en: Output LRS file
is: Úttak í LRS-skrá

en: Do not save embedded image and font files to disk
is: Ekki vista ívafðar myndir og stafagerðir á drif

en: Be more verbose
is: Vera ítarlegri

en: Parsing LRF...
is: Þátta LRF...

en: Creating XML...
is: Bý til XML...

en: LRS written to
is: LRS skrifað í

en: Could not read from thumbnail file:
is: Ekki tókst að lesa úr smámyndaskrá:

en: Path to output file
is: Slóð að úttaksskrá

en: Set the book title
is: Settu bókartitilinn

en: Set the author
is: Settu höfundinn

en: Set the publisher
is: Settu útgefandann

en: Set the book classification
is: Settu flokkun bókarinnar

en: Set the book creator
is: Settu hver gerði bókina

en: Set the book producer
is: Settu framleiðanda bókarinnar

en: No
is: Nei

en: Author(s)
is: Höfundur(ar)

en: Publisher
is: Útgefandi

en: Producer
is: Framleiðandi

en: Comments
is: Athugasemdir

en: Tags
is: Merki

en: Series | Series
is[0]: Ritröð
is[1]: Ritröð

en: Languages
is: Tungumál

en: Timestamp
is: Tímastimpill

en: Published
is: Útgefið

en: Rights
is: Réttindi

en: Value: unknown field
is: Gildi: óþekkt gagnasvið

en: Search the calibre library for books by %s
is: Leita í bókasafninu að bókum eftir %s

en: Search {0} for the book: {1} by the author {2}
is: Leita {0} að bókinni: {1} eftir höfundinn {2}

en: Click to open
is: Smelltu til að opna

en: Click to see books with {0}: {1}
is: Smelltu til að sjá bækur með {0}: {1}

en: Ids
is: Auðkenni

en: Click to see books in this series
is: Smelltu til að sjá bækur í þessari ritröð

en: Set the book category.
is: Settu flokk bókarinnar

en: Set the published date.
is: Settu útgáfudagsetninguna.

en: No file specified
is: Engin skrá tiltekin

en: Original metadata
is: Upprunaleg lýsigögn

en: Changed metadata
is: Breytt lýsigögn

en: OPF created in
is: OPF búið til í

en: Cover saved to
is: Forsíða vistuð í

en: No cover found
is: Engin forsíða fannst

en: Google web search
is: Google vefleit

en: Downloads metadata and covers from Amazon
is: Nær í lýsigögn og forsíður frá Amazon

en: US
is: BNA

en: France
is: Frakkland

en: Germany
is: Þýskaland

en: UK
is: Bretland

en: Italy
is: Ítalía

en: Spain
is: Spánn

en: Brazil
is: Brasilía

en: Netherlands
is: Holland

en: China
is: Kína

en: Canada
is: Kanada

en: Choose server automatically
is: Velja þjóninn sjálfvirkt

en: Bing search cache
is: Bing vefleitarminni

en: Google search cache
is: Google vefleitarminni

en: Wayback machine cache (slow)
is: Wayback machine vefleitarminni (hægvirkt)

en: Amazon has started blocking attempts to download metadata from its servers. To get around this problem, calibre can fetch the Amazon data from many different places where it is cached. Choose the source you prefer.
is: Amazon er byrjað að loka á tilraunir til að sækja lýsigögn af netjónum sínum. Til að komast framhjá þessu vandamáli, getur Calibre sótt Amazon-gögnin frá mörgum öðrum stöðum þar sem þau eru geymd. Veldu hvaða gagnaveitu þú vilt nota.

en: Amazon timed out. Try again later.
is: Amazon féll á tíma. Reyndu aftur síðar.

en: Metadata source
is: Uppruni lýsigagna

en: Maximum number of covers to get
is: Hámarksfjöldi forsíðna sem ætti að sækja

en: Book title
is: Bókartitill

en: Book author(s)
is: Höfundar bókar

en: Book ISBN
is: ISBN bókar

en: Timeout in seconds. Default is 30
is: Tímamörk í sekúndum. Sjálfgefið er 30

en: Downloads metadata and covers from Google Books
is: Nær í lýsigögn og forsíður frá Google Books

en: Cover size
is: Stærð forsíðu

en: Any size
is: Allar stærðir

en: Large
is: Stór

en: Larger than %s
is: Stærra en %s

en: Downloads covers from The Open Library
is: Nær í forsíður frá The Open Library

en: Sample Book
is: Sýnishorn bókar

en: No details available
is: Engar nánari upplýsingar fáanlegar

en: Title page
is: Titilsíða

en: Index
is: Yfirlit

en: Glossary
is: Orðasafn

en: Acknowledgements
is: Þakkir

en: Bibliography
is: Heimildaskrá

en: Colophon
is: Baktitill

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Dedication
is: Tileinkun

en: Epigraph
is: Tilvitnun

en: Foreword
is: Inngangsorð

en: List of illustrations
is: Listi yfir myndefni

en: List of tables
is: Yfirlit yfir töflur

en: Preface
is: Formáli

en: Main text
is: Megintexti

en: %s format books are not supported
is: Bækur á %s-sniði eru ekki studdar

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: The CSS font-family name {0} does not match the actual font name {1}
is: CSS leturgerðar-fjölskyldu nafnið {0} ber ekki saman við leturgerðarnafnið {1}

en: The font family name specified in the CSS @font-face rule: "{0}" does not match the font name inside the actual font file: "{1}". This can cause problems in some viewers. You should change the CSS font name to match the actual font name.
is: Leturgerðar fjölskyldunafnið sem tilgreint er í CSS @font-face reglu: "{0}" ber ekki saman við leturgerðarnafnið sem notað er í leturgerðarskránni: "{1}". Þetta gæti verið vandamálum í einhverjum lesurum. Helst þarf að breyta CSS leturgerðarnafninu svo það sé hið sama og raunverulegt leturgerðarnafn.

en: Not a valid font: %s
is: Ekki gilt letur: %s

en: Convert image to RGB automatically
is: Umbreyta mynd sjálfvirkt í RGB

en: Image is in the CMYK colorspace
is: Myndin er í CMYK-litrýmd

en: Remove %s from the book
is: Fjarlægja %s úr bókinni

en: Remove all references to %s from the HTML and CSS in the book
is: Fjarlægja allar tilvísanir í %s úr HTML og CSS í bókinni

en: Remove this file
is: Fjarlægja þessa skrá

en: Missing navigation document
is: Leiðsagnarskjal vantar

en: Missing ToC in navigation document
is: Vantar efnisyfirlit í leiðsagnarskjali

en: Remove all but the first duplicate item
is: Fjarlægja allt nema fyrsta tvítekna atriðið

en: Parsing of %s failed, could not decode
is: Þáttun %s mistókst, gat ekki afkóðað

en: A parsing error in an HTML file means that the HTML syntax is incorrect. Most readers will automatically ignore such errors, but they may result in  incorrect display of content. These errors can usually be fixed automatically, however, automatic fixing can sometimes "do the wrong thing".
is: Þáttunarvilla í HTML skrá þýðir að HTML málskipan í skránni er ekki rétt. Flest lestæki munu sjálfkrafa hunsa slíkar villur en innihaldið gæti birst með röngum hætti. Þessar villur eru venjulega leiðréttar sjálfkrafa en sjálfkrafa leiðréttingar eiga það til að "fara villur vegar".

en: Named entities present
is: Nefnd einindi til staðar

en: Rename the file {0} to {1}
is: Endurnefna skrána {0} sem {1}

en: incorrect namespace %s
is: rangt nafnrými %s

en: no namespace
is: ekkert nafnrými

en: Private entities found
is: Einkaeinindi fundust

en: Cover inserted
is: Forsíðu bætt inn

en: Cover updated
is: Forsíða uppfærð

en: Removed one unused CSS style rule | Removed {} unused CSS style rules
is[0]: Fjarlægði eina ónotaða CSS-stílreglu
is[1]: Fjarlægði {} ónotaðar CSS-stílreglur

en: Removed one unused class from the HTML | Removed {} unused classes from the HTML
is[0]: Fjarlægði einn ónotaðan HTML-klasa
is[1]: Fjarlægði {} ónotaða klasa úr HTML

en: No unused CSS style rules found
is: Engar ónotaðar CSS stílreglur fundust

en: Failed to find fonts for family: %s, not embedding
is: Ekki tókst að finna fjölskyldu stafagerða: %s, ekki ívafið

en: No embeddable fonts found
is: Engin ívafin stafagerð fannst

en: {0} compressed from {1} to {2} bytes [{3:.1%} reduction]
is: {0} þjappað úr {1} í {2} bæti [{3:.1%} smækkun]

en:  or
is:  eða

en: <p>Embed all fonts that are referenced in the document and are not already embedded.
    This will scan your computer for the fonts, and if they are found, they will be
    embedded into the document.</p>
    <p>Please ensure that you have the proper license for embedding the fonts used in this document.</p>
is: <p>Ívefja allar stafagerðir sem þessi skrá notar og ekki eru nú þegar ívafðar.
    Þessi aðgerð leitar að umbeðnum stafagerðum og ef þær finnast, verða þær
    ívafðar í skránna.</p>
    <p>Vinsamlegast tryggðu að þú hafir réttu leyfin til að ívefja þær stafagerðir sem notaðar eru í skránni.</p>

en: <p>Subsetting fonts means reducing an embedded font to contain
    only the characters used from that font in the book. This
    greatly reduces the size of the font files (halving the font
    file sizes is common).</p>
    
    <p>For example, if the book uses a specific font for headers,
    then subsetting will reduce that font to contain only the
    characters present in the actual headers in the book. Or if the
    book embeds the bold and italic versions of a font, but bold
    and italic text is relatively rare, or absent altogether, then
    the bold and italic fonts can either be reduced to only a few
    characters or completely removed.</p>
    
    <p>The only downside to subsetting fonts is that if, at a later
    date you decide to add more text to your books, the newly added
    text might not be covered by the subset font.</p>
is: <p>Ef stafagerð er sett í undirmengi þá minnkar stafagerðin og inniheldur
    aðeins þá stafi úr þeirri stafagerð sem notaðir eru í bókinni. Þetta
    minnkar verulega stærð stafagerðaskráa (algengt að stærðin
    helmingist).</p>
    
    <p>Sem dæmi, ef bókin notar tiltekna stafagerð í titla,
    þá mun undirmengisaðgerðin minnka stafagerðina svo að hún
    inniheldur einungis þá stafi sem notaðir voru í titlum bókarinnar.
    Eða ef bókin hefur ívafið feit- og skáletrun stafagerðar, en feit-
    og skáletrun er hlutfallslega sjaldgæf, eða alveg fjarverandi, þá
    geta feit- og skáletruðu stafagerðirnar verið minnkaðar niður í
    örfáa stafi eða verið algerlega fjarlægðar.</p>
    
    <p>Gallinn við að setja stafagerð í undirmengi er að ef þú
    ákveður síðar að bæta texta við bókina, þá er mögulegt að
    viðbætti textinn sé ekki innifalinn í stafagerðarundirmenginu.</p>

en: <p>Remove a previous inserted book jacket page.</p>
is: <p>Fjarlægja áður innsetta bókarkápusíðu.</p>

en: Updating metadata
is: Uppfæri lýsigögn

en: Metadata updated
is: Lýsigögn uppfærð

en: Setting cover
is: Set forsíðu

en: Smartening punctuation
is: Set snjöll greinamerki

en: Embedding referenced fonts
is: Ívefja umbeðnar stafagerðir

en: Subsetting embedded fonts
is: Setja ívafðar stafagerðir í undirmengi

en: No embedded fonts to subset
is: Engar ívafðar leturgerðir til að útbúa úrval

en: Removing unused CSS rules
is: Fjarlægi ónotaðar CSS reglur

en: ## Polishing: %s
is: ## Fínslípa: %s

en: Polishing took: %.1f seconds
is: Fínslípun tók: %.1f sekúndur

en: %prog [options] input_file [output_file]
is: %prog [rofar] input_file [úttaksskrá]

en: You must provide the input file to polish
is: Þú verður að gefa upp inntaksskrá til að fínpússa

en: Unknown extra arguments
is: Óþekktar viðbótarbreytur

en: Smartened punctuation in: %s
is: Snjöll greinamerki í: %s

en: No punctuation that could be smartened found
is: Engin greinamerki fundust sem hægt væri að gera snjöll

en: Removed unused font: %s
is: Fjarlægði ónotað letur: %s

en: Reduced total font size to %.1f%% of original
is: Minnkaði heildarstærð leturs í %.1f%% af upprunalegu

en: No embedded fonts found
is: Engar ívafðar stafagerðir fundust

en: No file named %s exists
is: Engin skrá með heitinu '%s' er til

en: No HTML file named %s exists
is: Engin HTML-skrá með heitinu '%s' er til

en: (Untitled)
is: (Ónefnt)

en: No upgrade needed
is: Engin uppfærsla er nauðsynleg

en: HTML TOC generation options.
is: Valkostir við gerð HTML-efnisyfirlits.

en: {1} of <em>{0}</em>
is: {1} af <em>{0}</em>

en: Rating
is: Stjörnugjöf

en: Date
is: Dagsetning

en: Sidebar
is: Hliðarspjald

en: Table of Contents:
is: Efnisyfirlit:

en: Default icons
is: Sjálfgefnar táknmyndir

en: Confirm before deleting
is: Staðfesta fyrir eyðingu

en: Main window geometry
is: Stærðir aðalglugga

en: Notify when a new version is available
is: Láta vita þegar ný útgáfa er tiltæk

en: Use Roman numerals for series number
is: Nota rómverskar tölur fyrir númer ritraða

en: Number of covers to show in the cover browsing mode
is: Fjöldi forsíðna sem á að birta í forsíðuskoðunarham

en: Options for the LRF e-book viewer
is: Valkostir fyrir LRF-rafbókalesarann

en: Columns to be displayed in the book list
is: Dálkar sem á að birta í bókalistanum

en: Oldest news kept in database
is: Elstu fréttir sem á að halda í gagnagrunni

en: Show system tray icon
is: Sýna táknmynd í kerfisbakka

en: Upload downloaded news to device
is: Senda sóttar fréttir á tæki

en: Delete news books from library after uploading to device
is: Eyða fréttabókum úr bókasafni eftir að þær hafa verið sendar á tæki

en: Disable notifications from the system tray icon
is: Gera tilkynningar táknmyndar í kerfisbakka óvirkar

en: Overwrite author and title with new metadata
is: Skrifa yfir höfund og titil með nýjum lýsigögnum

en: Show the average rating per item indication in the Tag browser
is: Birta vísbendingu um meðaleinkunn á hverju atriði í merkjavafranum

en: Disable UI animations
is: Gera hreyfingar notandaviðmóts óvirkar

en: WARNING:
is: AÐVÖRUN:

en: ERROR:
is: VILLA:

en: Show this confirmation again
is: Sýna þennan staðfestingaglugga aftur

en: Restart needed
is: Endurræsing nauðsynleg

en: &Restart calibre now
is: Endu&rræsa Calibre núna

en: All files
is: Allar skrár

en: Click "Show details" for more information.
is: Smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Windows XP not supported
is: Windows XP ekki stutt

en: Books
is: Bækur

en: EPUB books
is: EPUB bækur

en: Kindle books
is: Kindle bækur

en: PDF books
is: PDF bækur

en: HTML books
is: HTML bækur

en: LIT books
is: LIT bækur

en: Text books
is: Textabækur

en: Comics
is: Myndasögur

en: Archives
is: Safnskrár

en: Wordprocessor files
is: Ritvinnsluskrár

en: Add books
is: Bæta við bókum

en: Add books to the calibre library/device from files on your computer
is: Bæta bókum í Calibre-safn/tæki úr skrám á tölvunni þinni

en: Add empty book (Book entry with no formats)
is: Bæta við auðri bók (bókarfærslu með engu skráasniði)

en: Add from ISBN
is: Bæta við úr ISBN

en: Add files to selected book records
is: Bæta skrám við valdar bókafærslur

en: Add an empty file to selected book records
is: Bæta auðri skrá við valdar bókafærslur

en: Control the adding of books
is: Stjórna hvernig bókum er bætt við

en: No books selected
is: Engar bækur valdar

en: Cannot add files as no books are selected
is: Get ekki bætt við skrám þar sem engar bækur valdar

en: Are you sure?
is: Ertu viss?

en: Select book files
is: Veldu bókaskrár

en: Choose archive file
is: Veldu safnskrá

en: Select root folder
is: Veldu rótarmöppu

en: Cannot add
is: Get ekki bætt við

en: Duplicates found
is: Tvítök fundust

en: Adding
is: Bæti við

en: Creating book records from ISBNs
is: Útbý bókafærslur út frá ISBN-númerum

en: Uploading books to device.
is: Sendi bækur yfir í tæki.

en: Supported books
is: Studdar bækur

en: Select books
is: Veldu bækur

en: Merged some books
is: Sameinaði nokkrar bækur

en: Add to library
is: Bæta við safn

en: No book selected
is: Engin bók valin

en: No book files found
is: Engar bókaskrár fundust

en: Could not download files
is: Gat ekki sótt skrár

en: Add books to library
is: Bæta bókum í safn

en: Add books to your calibre library from the connected device
is: Bæta bókum við Calibre-safnið þitt úr tengda tækinu

en: Toolbars
is: Verkfærastikur

en: Keyboard shortcuts
is: Flýtilyklar

en: Fetch annotations (experimental)
is: Ná í glósur (tilraunaverkefni)

en: Not supported
is: Ekki stutt

en: No books selected to fetch annotations from
is: Engar bækur valdar til að ná í glósur úr

en: Author mapper
is: Kortlagning höfunda

en: Create catalog
is: Búa til efnisskrá

en: Create a catalog of the books in your calibre library in different formats
is: Búa til efnisskrá yfir bækurnar í Calibre-safninu þínu á mismunandi skráasniðum

en: No books selected for catalog generation
is: Engar bækur valdar til að útbúa efnisskrá

en: Generating %s catalog...
is: Útbý %s efnisskrá...

en: Catalog generation complete, with warnings.
is: Búið er að útbúa efnisskrá, með viðvörunum.

en: Catalog generated.
is: Efnisskrá útbúin

en: No library found
is: Ekkert bókasafn fannst

en: No existing calibre library was found at %s. If the library was moved, select its new location below. Otherwise calibre will forget this library.
is: Ekkert fyrirliggjandi bókasafn fannst í %s. Ef safnið var fært, veldu þá nýju staðsetninguna hér fyrir neðan. Annars mun Calibre gleyma þessu bókasafni.

en: New location of this library:
is: Ný staðsetning á þessu bókasafni:

en: Library moved
is: Bókasafn fært

en: Forget library
is: Gleyma bókasafni

en: New library location
is: Ný staðsetning bókasafns

en: No existing calibre library found at %s
is: Ekkert fyrirliggjandi bókasafn fannst í %s

en: Queue &all books for backup
is: Setja allar bækur í biðröð fyrir öryggisafritun

en: none
is: ekkert

en: Choose library
is: Veldu bókasafn

en: Choose calibre library to work with
is: Veldu Calibre-bókasafn til að vinna með

en: Export/import all calibre data
is: Flytja út/inn öll Calibre-gögn

en: Pick a random book
is: Velja bók af handahófi

en: Quick switch
is: Flýtiskipting

en: Rename library
is: Endurnefna bókasafn

en: Remove library
is: Fjarlægja bókasafn

en: Library maintenance
is: Viðhald á bókasani

en: Library metadata backup status
is: Staða á öryggisafritun lýsigagna

en: Check library
is: Athuga bókasafn

en: Restore database
is: Endurheimta gagnagrunn

en: Cannot export/import
is: Get ekki flutt inn/út

en: Cannot export/import data while there are running jobs.
is: Get ekki flutt gögn inn/út á meðan það eru verk í gangi.

en: {0} [{1} book] | {0} [{1} books]
is[0]: {0} [{1} bók]
is[1]: {0} [{1} bækur]

en: Switch to: %s
is: Skipta yfir í: %s

en: Rename: %s
is: Endurnefna: %s

en: Remove: %s
is: Fjarlægja: %s

en: Rename
is: Endurnefna

en: Choose a new name for the library <b>%s</b>.
is: Veldu nýtt heiti fyrir bókasafnið <b>%s</b>.

en: Already exists
is: Er þegar til

en: The folder %s already exists. Delete it first.
is: Mappan %s er þegar til staðar. Eyddu henni fyrst.

en: Too long
is: Of langt

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Rename failed
is: Endurnefning mistókst

en: Library removed
is: Bókasafn fjarlægt

en: &OK
is: Í &lagi

en: &Undo
is: &Afturkalla

en: Backup metadata
is: Taka öryggisafrit af lýsigögnum

en: Success
is: Tókst

en: Failed
is: Mistókst

en: Starting library scan, this may take a while
is: Byrja að skanna bókasafn, þetta getur tekið nokkurn tíma

en: No problems found
is: Engin vandamál fundust

en: Finished
is: Lokið

en: Not allowed
is: Ekki leyft

en: Convert books
is: Umbreyta bókum

en: Convert books between different e-book formats
is: Umbreyttu bókum milli margvíslegra rafbókasniða

en: Convert individually
is: Umbreyta stökum

en: Bulk convert
is: Umbreyta mörgum

en: Create a catalog of the books in your calibre library
is: Búa til efnisskrá yfir bækurnar í Calibre-safninu þínu

en: Cannot convert
is: Get ekki umbreytt

en: Starting conversion of the book | Starting conversion of {} books
is[0]: Byrja umbreytingu bókarinnar
is[1]: Byrja umbreytingu {} bóka

en: Book deleted
is: Bók var eytt

en: completed
is: lokið

en: %(title)s by %(author)s
is: %(title)s eftir %(author)s

en: Library &path:
is: Slóð á &bókasafn:

en: Browse for library
is: Fletta eftir safni

en: &Copy
is: &Afrita

en: Copy to the specified library
is: Afrita í tiltekna bókasafnið

en: &Move
is: &Færa

en: Select &all
is: Velja &allt

en: Select &none
is: Vel&ja ekkert

en: &Copy to clipboard
is: &Afrita á klippispjald

en: Copy to library
is: Afrita í bókasafnið

en: Copy selected books to the specified library
is: Afrita valdar bækur í tiltekna bókasafnið

en: Choose library...
is: Veldu bókasafn...

en: (delete after copy)
is: (eyða eftir afritun)

en: Cannot copy
is: Get ekki afritað

en: Cannot copy to current library.
is: Gat ekki afritað í núverandi bókasafn.

en: No library
is: Ekkert bókasafn

en: No library found at %s
is: Ekkert bókasafn fannst í %s

en: Copying to
is: Afrita í

en: Moving to
is: Færi í

en: No books were deleted from this library.
is: Engum bókum var eytt úr þessu safni.

en: Canceled
is: Hætt við

en: Moved {num} books to {loc}
is: Færði {num} bækur í {loc}

en: Deleting...
is: Eyði...

en: Deleted
is: Eytt

en: Failed to delete
is: Tókst ekki að eyða

en: Failed to delete some books, click the "Show details" button for details.
is: Ekki tókst að eyða sumum bókum, smelltu á "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá nánar.

en: Delete books
is: Eyða bókum

en: Remove books
is: Fjarlægja bækur

en: Remove selected books
is: Fjarlægja valdar bækur

en: Remove all formats from selected books, except...
is: Fjarlægja öll form af völdum bókum, nema...

en: Remove all formats from selected books
is: Fjarlægja öll form af völdum bókum

en: Remove covers from selected books
is: Fjarlægja forsíður úr völdum bókum

en: Remove matching books from device
is: Fjarlægja samsvarandi bækur af tæki

en: Cannot delete
is: Get ekki eytt

en: No device is connected
is: Ekkert tæki er tengt

en: Main memory
is: Vinnsluminni

en: No books to delete
is: Engar bækur til að eyða

en: None of the selected books are on the device
is: Engin völdu bókanna eru á tækinu

en: Deleting books from device.
is: Eyði bókum af tæki.

en: Start wireless device connection
is: Ræsa þráðlausa tengingu tækis

en: Stop wireless device connection
is: Stöðva þráðlausa tengingu tækis

en: Connect to folder
is: Tengjast við möppu

en: Start Content server
is: Ræsa efnismiðlara

en: Start/stop Content server
is: Ræsa/stöðva efnismiðlara

en: Stop Content server
is: Stöðva efnismiðlara

en: Email to
is: Senda tölvupóst á

en: Email to and delete from library
is: Senda tölvupóst á og eyða úr bókasafni

en: (delete from library)
is: (eyða úr bókasafni)

en: Select recipients
is: Veldu móttakendur

en: Email to selected recipients...
is: Senda tölvupóst til valinna viðtakenda...

en: Setup email based sharing of books
is: Setja upp deilingu á bókum í gegnum tölvupóst

en: Send to device
is: Senda til tækis

en: Connect/share
is: Tengjast/Deila

en: Share books using a web server or email. Connect to special devices, etc.
is: Deildu bókum í gegnum vefmiðlun eða tölvupóst. Tengstu við sértök tæki, o.s.frv.

en: Stopping
is: Stöðva

en: Stopping server, this could take up to a minute, please wait...
is: Stöðva þjón, þetta gæti tekið upp undir mínútu, hinkraðu aðeins…...

en: Disable autostart
is: Gera sjálfræsingu óvirka

en: Still looking for IP addresses
is: Enna að leita að IP-vistföngum

en: Manage collections
is: Sýsla með ritsöfn

en: Manage the collections on this device
is: Sýsla með ritsöfn á þessu tæki

en: Change the title/author/cover etc. of books
is: Breyta titli/höfundi/forsíðu o.s.frv. á bókum

en: E
is: A

en: Edit metadata
is: Breyta lýsigögnum

en: Edit metadata individually
is: Breyta lýsigögnum sér fyrir hvert tilvik

en: Edit metadata in bulk
is: Breyta lýsigögnum í magnvinnslu

en: Download metadata and covers
is: Sækja lýsigögn og forsíður

en: Merge into first selected book - delete others
is: Sameina inn í fyrst völdu bókina - eyða hinum

en: Merge into first selected book - keep others
is: Sameina inn í fyrst völdu bókina - halda hinum

en: Merge only formats into first selected book - delete others
is: Sameina einungis snið inn í fyrst völdu bókina - eyða hinum

en: Copy metadata
is: Afrita lýsigögn

en: Paste metadata
is: Líma lýsigögn

en: Merge book records
is: Sameina bókafærslur

en: Cannot copy metadata
is: Get ekki afritað lýsigögn

en: Multiple books selected, can only copy from one book at a time.
is: Margar bækur valdar, get bara afritað úr einni bók í einu.

en: Cannot paste metadata
is: Get ekki límt lýsigögn

en: No copied metadata available
is: Engin afrituð lýsigögn tiltæk

en: Cannot download metadata
is: Get ekki sótt lýsigögn

en: Failed to download metadata
is: Tókst ekki að sækja lýsigögn

en: Download failed
is: Niðurhal mistókst

en: Metadata download completed
is: Niðurhali lýsigagna lokið

en: Metadata download complete
is: Niðurhali lýsigagna lokið

en: Cannot edit metadata
is: Get ekki breytt lýsigögnum

en: Cannot merge books
is: Get ekki sameinað bækur

en: Some failures
is: Nokkrar villur

en: Could not read metadata
is: Ekki tókst að lesa lýsigögn

en: Could not read metadata from %s format
is: Ekki tókst að lesa lýsigögn úr %s sniði

en: Could not read cover
is: Ekki tókst að lesa forsíðu

en: Could not read cover from %s format
is: Ekki tókst að lesa forsíðu úr %s sniði

en: Embed metadata
is: Ívefja lýsigögn

en: Embed metadata into book files
is: Ívefja lýsigögn í bókaskrár

en: Embed metadata into files of a specific format from selected books...
is: Ívefja lýsigögn í skrár á tilteknu formi frá völdum bókum...

en: Cannot embed
is: Get ekki ívafið

en: Choose formats to be updated
is: Veldu skráasnið sem á að uppfæra

en: &Stop
is: &Stöðva

en: Embedding updated metadata into book files...
is: Ívefja uppfærð lýsigögn í bókaskrár...

en: Embedding metadata...
is: Ívef lýsigögn...

en: Embedded metadata in one book | Embedded metadata in {} books
is[0]: Ívafin lýsigögn í einni bók
is[1]: Ívafin lýsigögn í {} bókum

en: The {0} format of {1}:
    
    {2}
is: {0} snið á {1}:
    
    {2}

en: Failed for some files
is: Mistókts fyrir sumar skrár

en: Failed to embed metadata into some book files. Click "Show details" for details.
is: Tókst ekki að ívefja lýsigögn í sumar bókaskrár. Ýttu á "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá nánari upplýsingar.

en: Download news in e-book form from various websites all over the world
is: Hlaða niður fréttum á rafbókarformi frá ýmsum vefsvæðum úti um víða veröld

en: Fetch news
is: Sækja fréttir

en: Fetching news from
is: Sæki fréttir frá

en:  fetched.
is:  sótt.

en: Help
is: Hjálp

en: Invalid name
is: Ógilt heiti

en: Show {}
is: Birta {}

en: Hide {}
is: Fela {}

en: Mark books
is: Merkja bækur

en: Show marked books
is: Sýna merktar bækur

en: Clear all marked books
is: Hreinsa út allar merktar bækur

en: Mark all books by selected author(s)
is: Merkja allar bækur eftir valinn höfund/höfunda

en: Mark all books in the selected series
is: Merkja allar bækur í þessari ritröð

en: Clear all books by selected author(s)
is: Hreinsa út allar bækur eftir valinn höfund/höfunda

en: Clear all books in the selected series
is: Hreinsa út allar bækur í þessari ritröð

en: Show marked book
is: Sýna merkta bók

en: Match book to library
is: Finna samsvörun bóka í safninu

en: Match books
is: Samsvörun bóka

en: You must select one book
is: Þú verður að velja eina bók

en: Move to next match
is: Fara á næstu samsvörun

en: Move to next highlighted match
is: Fara á næstu áherslulituðu samsvörun

en: N
is: A

en: Move to previous item
is: Fara á fyrra atriði

en: Move to previous highlighted item
is: Fara á fyrri áherslulituðu samsvörun

en: Open the folder containing the current book's files
is: Opna möppuna sem inniheldur skrár fyrirliggjandi bókar

en: Plugin updater
is: Uppfærslustýring viðbóta

en: Polish book
is: Fínslípa bók

en: Polish %d books
is: Fínslípa %d bækur

en: <h3>About Polishing books</h3>%s
is: <h3>Um fínslípun bóka</h3>%s

en: <h3>Embed referenced fonts</h3>%s
is: <h3>Ívefja umbeðnar stafagerðir</h3>%s

en: <h3>Smarten punctuation</h3>%s
is: <h3>Snjöll greinamerki</h3>%s

en: <h3>Remove unused CSS rules</h3>%s
is: <h3>Fjarlægja ónotaðar CSS reglur</h3>%s

en: &Embed all referenced fonts
is: Í&vefja allar umbeðnar stafagerðir

en: &Subset all embedded fonts
is: &Setja allar ívafðar stafagerðir í undirmengi

en: Smarten &punctuation
is: Snjöll &greinamerki

en: Update the &cover in the book files
is: Uppfæra &forsíðuna í bókaskránum

en: &Remove a previously inserted book jacket
is: Fja&rlægja áður innsetta bókarkápu

en: Remove &unused CSS rules from the book
is: Fjarlægi &unused CSS reglur úr bókinni

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: Show &report
is: Bi&rta skýrslu

en: &Save settings
is: &Vista stillingar

en: &Load settings
is: H&laða inn stillingum

en: No actions selected
is: Engar aðgerðir valdar

en: You must select at least one action before saving
is: Þú verður að velja a.m.k. eina aðgerð áður en þú vistar

en: Choose name
is: Veldu heiti

en: Choose a name for these settings
is: Settu inn heiti fyrir stillingarnar

en: Remove saved settings
is: Fjarlægja vistaðar stillingar

en: Must update metadata
is: Það verður að uppfæra lýsigögn

en: You must select at least one action, or click Cancel.
is: Þú verður að velja a.m.k. eina aðgerð, eða smella á 'Hætta við'.

en: Queueing books for polishing
is: Set bækur í biðröð fyrir fínslípun

en: Polish %s
is: Fínslípa %s

en: Polish book %(nums)s of %(tot)s (%(title)s)
is: Fínslípa bók %(nums)s af %(tot)s (%(title)s)

en: Queueing book %(nums)s of %(tot)s (%(title)s)
is: Set í biðröð bók %(nums)s af %(tot)s (%(title)s)

en: Polishing of %s
is: Fínslípun á %s

en:  and
is:  og

en: Polish books
is: Fínslípa bækur

en: Cannot polish
is: Get ekki fínslípað

en: Ask for this confirmation again
is: Spyrja um þessa staðfestingu aftur

en: Start polishing the book | Start polishing of {} books
is[0]: Byrja að fínslípa bókina
is[1]: Byrja að fínslípa {} bækur

en:  completed
is:  lokið

en: Configure calibre
is: Stilla Calibre

en: Change calibre behavior
is: Breyta hegðun Calibre

en: Get plugins to enhance calibre
is: Ná í viðbætur til að bæta Calibre

en: Restart in debug mode
is: Endurræsa í aflúsunarham

en: Sections
is: Efnishlutar

en: Select a random book from your calibre library
is: Veldu bók af handahófi úr Calibre-safninu þínu

en: Restart
is: Endurræsa

en: Save to disk
is: Vista á disk

en: Export e-book files from the calibre library
is: Flytja bækur út úr Calibre bókasafninu

en: Save only %s format to disk
is: Vista einungis %s snið á disk

en: Save single format to disk...
is: Vista eitt snið á disk...

en: Cannot save to disk
is: Get ekki vistað á disk

en: Choose format to save to disk
is: Veldu snið til að vista á disk

en: Book details
is: Nánar um bókina

en: No detailed info available
is: Engar ítarlegar upplýsingar tiltækar

en: No detailed information is available for books on the device.
is: Engar ítarlegar upplýsingar eru tiltækar um bækur á tækinu.

en: Quickview
is: Flýtiskoðun

en: Toggle Quickview
is: Víxla flýtiskoðun af/á

en: Focus to Quickview
is: Virkni yfir í flýtiskoðun

en: Move the focus to the Quickview panel/window
is: Færa virkni yfir í flýtiskoðunargluggann/spjaldið

en: Focus from Quickview to the book list
is: Virkni úr flýtiskoðun yfir í bókalistann

en: Move the focus from Quickview to the book list
is: Færa virkni úr flýtiskoðun yfir í bókalistann

en: Refresh Quickview
is: Endurlesa flýtiskoðun

en: Search from Quickview
is: Leita úr flýtiskoðun

en: Search for the currently selected Quickview item
is: Leita að valda flýtiskoðunaratriðinu

en: No quickview available
is: Engin flýtiskoðun tiltæk

en: Quickview is not available for books on the device.
is: Flýtiskoðun er ekki tiltæk fyrir bækur á tækinu.

en: Template tester
is: Prófun sniðmáta

en: No template tester available
is: Engin prófun fyrir sniðmát tiltæk

en: Template tester is not available for books on the device.
is: Prófun sniðmáta er ekki tiltæk fyrir bækur á tækinu.

en: Books by same author
is: Bækur eftir sama höfund

en: Books in this series
is: Bækur í þessari ritröð

en: Books by this publisher
is: Bækur frá sama útgefanda

en: Books with the same tags
is: Bækur með sömu merki

en: Sort by
is: Raða eftir

en: Get books
is: Ná í bækur

en: Search dozens of online e-book retailers for the cheapest books
is: Leitaðu að ódýrum bókum í fjölmörgum bókabúðum á netinu

en: Search for e-books
is: Leita að rafbókum

en: this author
is: þessum höfundi

en: this title
is: þessum titli

en: this book
is: þessari bók

en: Search for %s
is: Leita að %s

en: Stores
is: Verslanir

en: Choose stores
is: Veldu verslanir

en: Cannot search
is: Get ekki leitað

en: Using the integrated search you can easily find which store has the book you are looking for, at the best price. You also get DRM status and other useful information.
is: Með því að nota innbyggðu leitina getur þú auðveldlega fundið hvaða verslun/vefur býður upp á tiltekna bók, á hagstæðasta verðinu. Þú færð einnig upplýsingar um stöðu á höfundarréttarvörn auk annarra nytsamlegra upplýsinga.

en: Show this message again
is: Sýna þessi skilaboð aftur

en: Tag mapper
is: Kortlagning merkja

en: Choose format to edit
is: Veldu snið til að breyta

en: Choose which format you want to edit:
is: Veldu hvaða sniði þú vilt breyta:

en: &All formats
is: Öll skrá&asnið

en: Edit ToC
is: Breyta efnisyfirliti

en: Cannot edit ToC
is: Get ekki breytt efnisyfirliti

en: Edit book
is: Breyta bók

en: Edit books in the EPUB or AZW formats
is: Breyta rafbókum sem eru á EPUB eða AZW sniði

en: File missing
is: Skrá vantar

en: Unpack book
is: Upptekt bókar

en: Choose the format to unpack:
is: Veldu skráasnið sem fara á í upptekt:

en: &Explode book
is: Spr&engja bók

en: &Preview book
is: &Forskoða bók

en: &Cancel
is: &Hætta við

en: &Rebuild book
is: Endu&rbyggja bók

en: Preview the result of your changes
is: Forskoða hvernig breytingarnar þínar koma út

en: Abort without saving any changes
is: Loka án þess að vista neinar breytingar

en: Exploding, please wait...
is: Sprengi, hinkraðu aðeins...

en: Failed to unpack
is: Mistókst að afpakka

en: Failed to rebuild file
is: Tókst ekki að endurbyggja skrá

en: Rebuilding, please wait...
is: Endurbyggi, hinkraðu aðeins...

en: Unpack books in the EPUB, AZW3, HTMLZ formats into their individual components
is: Upptekt bóka í EPUB, AZW3, HTMLZ sniðum til birtingar á sjálfstæðum einingum þeirra

en: Read books
is: Lesa bækur

en: View
is: Skoða

en: View specific format
is: Skoða sérstakt skráasnið

en: View with calibre E-book viewer
is: Skoða með Calibre rafbókaskoðara

en: Read a random book
is: Lesa bók af handahófi

en: Clear recently viewed list
is: Hreinsa lista yfir nýlega skoðað

en: No associated program
is: Ekkert tengt forrit

en: Cannot view
is: Get ekki skoðað

en: Format unavailable
is: Skráasnið ekki tiltækt

en: Selected books have no formats
is: Valdar bækur eru ekki með nein skráasnið

en: Choose the format to view
is: Veldu skráasnið til að skoða

en: Multiple books selected
is: Margar bækur valdar

en: Cannot open folder
is: Get ekki opnað möppuna

en: This book no longer exists in your library
is: Þessi bók er ekki lengur í safninu þínu

en: %s has no available formats.
is: %s er ekki með nein tiltæk snið.

en: Virtual library
is: Sýndarbókasafn

en: Cannot add books
is: Get ekki bætt við bókum

en: You do not have permission to read %s
is: Þú hefur ekki réttindi til að lesa %s

en: Adding books...
is: Bæta við bókum...

en: Scanning for files...
is: Leita að skrám...

en: Failed to add any books, click "Show details" for more information.
is: Gat ekki bætt við neinum bókum, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Could not add
is: Gat ekki bætt við

en: No e-book files were found in %s
is: Engar rafbókaskrár fundust í %s

en: Reading metadata and adding to library (one book)... | Reading metadata and adding to library ({} books)...
is[0]: Les lýsigögn og bæti við bókasafn (ein bók)...
is[1]: Les lýsigögn og bæti við bókasafn ({} bækur)...

en: Failed to add some books, click "Show details" for more information.
is: Gat ekki bætt við sumum bókum, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Critical failure
is: Alvarleg bilun

en: With error:
is: Með villu:

en: Failed to add any books, click "Show details" for more information
is: Gat ekki bætt við neinum bókum, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: Ignore
is: Hunsa

en: Add
is: Bæta við

en: starts with
is: byrjar á

en: does not start with
is: byrjar ekki á

en: ends with
is: endar á

en: does not end with
is: endar ekki á

en: You must provide a value for the filename to match
is: Þú verður að gefa upp eitthvað gildi sem skráarheitið á að samsvara

en: A comma separated list of tags
is: Kommu-aðgreindur listi yfir merki

en: A regular expression
is: Regluleg segð

en: %s is not a valid glob expression
is: %s er ekki gild glob-segð

en: Change
is: Breyta

en: Capitalize
is: Byrja öll orð á hástaf

en: is one of
is: er eitt af

en: is not one of
is: er ekki eitt af

en: contains
is: inniheldur

en: You must provide a value for the author name to match
is: Þú verður að gefa upp eitthvað gildi sem nafn höfundar á að samsvara

en: with the name:
is: með nafnið:

en: Donate
is: Styrkja

en: Copy
is: Afrita

en: Paste
is: Líma

en: Select all
is: Velja allt

en: Search the internet for the author {}
is: Leita á netinu að höfundinum {}

en: Manage %s
is: Sýsla með %s

en: Set the book cover from the %s file
is: Settu forsíðu bókar úr %s skránni

en: Open %s with...
is: Opna %s með...

en: Remove %s from this book
is: Fjarlægja %s úr þessari bók

en: Search
is: Leita

en: Open cover with...
is: Opna forsíðu með...

en: Paste cover
is: Líma forsíðu

en: Copy cover
is: Afrita forsíðu

en: Save cover to disk
is: Vista forsíðu á disk

en: Remove cover
is: Fjarlægja forsíðu

en: Automatically trim borders
is: Skera sjálfvirkt af jöðrum

en: Trim borders manually
is: Skera handvirkt af jöðrum

en: Undo last trim
is: Afturkalla síðasta utanskurð

en: Choose cover save location
is: Veldu staðsetningu þar sem á að vista forsíðu

en: JPEG images
is: JPEG-myndir

en: Path
is: Slóð

en: Cover size: %(width)d x %(height)d pixels
is: Stærð forsíðu: %(width)d x %(height)d mynddílar

en: BibTeX options
is: BibTeX valkostir

en: Options specific to
is: Sértækir valkostir fyrir

en: output
is: úttak

en: Form
is: Eyðublað

en: CSV/XML options
is: CSV/XML valkostir

en: Drag and drop to re-arrange fields
is: Dragðu-og-slepptu til að endurraða reitum

en: Library name
is: Heiti bókasafns

en: Number
is: Númer

en: E-book options
is: Valkostir rafbókar

en: Catalogs
is: Efnisskrár

en: Read book
is: Lesa bók

en: any date
is: einhver dagsetning

en: any value
is: eitthvað gildi

en: unspecified
is: óskilgreint

en: No genres will be excluded
is: Engar stíltegundir verða útilokaðar

en: regex error: %s
is: villa í segð: %s

en: Preset name:
is: Nafn á forstillingu:

en: You must provide a name.
is: Þú verður að gefa upp nafn.

en: Are you sure you want to delete '%s'?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða %s?

en: Delete Rule
is: Eyða reglu

en: False
is: Ósatt

en: True
is: Satt

en: Name
is: Nafn

en: Field
is: Gagnasvið

en: Value
is: Gildi

en: Prefix
is: Forskeyti

en: Presets
is: Forstillingar

en: Save
is: Vista

en: Delete
is: Eyða

en: List of books, sorted by Author
is: Listi yfir bækur, raðað eftir höfundum

en: &Authors
is: &Höfundar

en: List of books, sorted by Title
is: Listi yfir bækur, raðað eftir titlum

en: &Titles
is: &Titlar

en: List of series books, sorted by Series
is: Listi yfir ritraðir, raðað eftir ritröðum

en: &Series
is: &Ritröð

en: List of books, sorted by genre
is: Listi yfir bækur, raðað eftir bókmenntastíl

en: &Genres
is: Stílte&gundir

en: List of books, sorted by date added to calibre
is: Listi yfir bækur, raðað eftir dagsetningu þegar þeim var bætt í Calibre

en: &Recently added
is: Nýlega &bætt við

en: &Descriptions
is: &Lýsingar

en: Prefixes
is: Forskeyti

en: Excluded books
is: Útilokaðar bækur

en: Excluded genres
is: Útilokaðar stíltegundir

en: Reset to default
is: Endurstilla á sjálfgefið

en: Other options
is: Aðrir valkostir

en: &Before
is: Á un&dan

en: &After
is: &Eftir

en: Catalog cover:
is: Forsíða efnisskrár

en: Generate new cover
is: Útbúa nýja forsíðu

en: Use existing cover
is: Nota fyrirliggjandi forsíðu

en: &Thumb width:
is: &Breidd smámyndar:

en:  inch
is:  tommur

en: Author cross-references:
is: Millivísanir höfunda

en: Toggle
is: Víxla

en: Tag browser
is: Merkjavafri

en: Cover browser
is: Forsíðuvafri

en: Bold
is: Feitletrað

en: Italic
is: Skáletrað

en: Underline
is: Undirstrikað

en: Strikethrough
is: Gegnumstrikað

en: Superscript
is: Háletur

en: Subscript
is: Lágletur

en: Ordered list
is: Raðaður listi

en: Unordered list
is: Óraðaður listi

en: Align left
is: Jafna til vinstri

en: Align center
is: Miðjujafna

en: Align right
is: Jafna til hægri

en: Align justified
is: Hliðjafnað

en: Undo
is: Afturkalla

en: Redo
is: Endurtaka

en: Remove formatting
is: Eyða sniðmótun

en: Cut
is: Klippa

en: Increase indentation
is: Auka inndrátt

en: Decrease indentation
is: Minnka inndrátt

en: Foreground color
is: Forgrunnslitur

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Insert link or image
is: Setja inn tengil eða mynd

en: Insert separator
is: Setja inn aðgreini

en: Clear
is: Hreinsa

en: Style text block
is: Setja stíl á valda textablokk

en: Style the selected text block
is: Breyta stíl valinnar textablokkar

en: Normal
is: Venjulegur

en: Blockquote
is: Inndregin tilvitnun

en: Choose foreground color
is: Veldu forgrunnslit

en: Choose background color
is: Veldu bakgrunnslit

en: Choose image
is: Veldu mynd

en: Invalid URL
is: Ógild slóð

en: Create link
is: Búa til tengil

en: &File
is: &Skrá

en: Images
is: Myndir

en: Choose file
is: Veldu skrá

en: Choose folder
is: Veldu möppu

en: Enter &URL:
is: Settu inn slóð (&URL):

en: Enter &name (optional):
is: Settu inn &nafn (valkvætt):

en: Choose a file on your computer:
is: Veldu skrá í tölvunni þinni:

en: &Width:
is: &Breidd:

en: &Height:
is: &Hæð:

en: Open link
is: Opna tengil

en: Fonts
is: Letur

en: %s toolbars
is: %s verkfærastikur

en: Hide
is: Fela

en: Show
is: Sýna

en: Smarten punctuation
is: Setja snjöll greinamerki

en: &HTML source
is: &HTML-frumkóði

en: AZW3 output
is: AZW3-úttak

en: Do not add &Table of Contents to book
is: Ekki bæta efnisyfirl&iti við bók

en: &Title for Table of Contents:
is: &Titill á efnisyfirliti:

en: Put generated Table of Contents at &start of book instead of end
is: &Setja útbúið efnisyfirlit fremst í bók í stað aftast

en: Use author &sort for author
is: Nota röðun &höfunda fyrir höfund

en: Disable &compression of the file contents
is: &Gera þjöppun á innihaldi skrárinnar óvirka

en: Enable &sharing of book content via Facebook, etc. WARNING: Disables last read syncing
is: Virkja &deilingu á efni bóka í gegnum Facebook o.þ.h. AÐVÖRUN: Gerir síðustu lessamstillingu óvirka

en: Comic input
is: Comic-ílag

en: input
is: inntak

en: &Number of colors:
is: &Fjöldi lita:

en: off
is: slökkt

en: Disable &normalize
is: Gera styrkjöf&nun óvirka

en: Keep &aspect ratio
is: H&alda stærðarhlutföllum

en: Disable &sharpening
is: Gera &skerpingu óvirka

en: Disable &trimming
is: Gera a&fskurð óvirkan

en: &Wide
is: &Breiðform

en: &Landscape
is: &Lárétt

en: &Right to left
is: &Hægri til vinstri

en: Don't so&rt
is: Ekki &raða

en: De&speckle
is: &Fjarlægja truflanabletti

en: &Disable comic processing
is: &Gera comic-meðhöndlun óvirka

en: &Output format:
is: Útta&kssnið:

en: Disable conversion of images to &black and white
is: Gera um&breytingu mynda í svarthvítt óvirka

en: Override image &size:
is: Nota aðra &stærð mynda:

en: Don't add links to &pages to the Table of Contents for CBC files
is: Ekki setja tengil á &pages blaðsíður í efnisyfirliti CBC-skráa

en: Debug
is: Villuleita

en: Debug the conversion process.
is: Villuleita í umbreytingarferli.

en: Choose debug folder
is: Veldu möppu fyrir aflúsunarupplýsingar

en: DOCX input
is: DOCX-ílag

en: Do not try to autodetect a &cover from images in the document
is: Ekki reyna s&jálfvirkt að finna forsíðu úr myndum í skjalinu

en: DOCX output
is: DOCX-úttak

en: Paper si&ze:
is: &Pappírsstærð:

en: &Custom size:
is: &Sérsniðin stærð:

en: Page &bottom margin
is: Neðri s&pássía síðu

en: Page &left margin
is: Vinstri spássía síðu

en: Page &right margin
is: Hæg&ri spássía síðu

en: Page &top margin
is: &Efri spássía síðu

en: Do not insert the &Table of Contents as a page at the start of the document
is: Ekki bæ&ta við efnisyfirliti sem blaðsíðu við upphaf skjals

en: Do not insert &cover as image at start of document
is: Ekki bæta við forsíðu sem m&ynd við upphaf skjals

en: Preserve the aspect ratio of the image inserted as cover
is: Halda stærðarhlutföllum myndar sem sett er sem forsíða

en: EPUB output
is: EPUB-úttak

en: EP&UB version:
is: EP&UB útgáfa:

en: No default &cover
is: En&gin sjálfgefin forsíða

en: Insert inline &Table of Contents
is: Se&tja inn innfellt efnisyfirlit

en: Split files &larger than:
is: S&kipta upp skrám stærri en:

en: No &SVG cover
is: Engin &SVG-forsíða

en: &Flatten EPUB file structure
is: &Fletja uppbyggingu EPUB-skráar

en: &Title for inserted ToC:
is: &Titill fyrir innsett efnisyfirlit:

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Put inserted Table of Contents at the &end of the book
is: Setja útbúið &efnisyfirlit aftast í bók

en: Preserve cover &aspect ratio
is: H&alda stærðarhlutföllum forsíðu

en: Do not &split on page breaks
is: Ekki &kljúfa á síðuskilum

en: FB2 input
is: FB2-ílag

en: FB2 output
is: FB2-úttak

en: &Sectionize:
is: &Hluta niður:

en: &Genre:
is: &Stíltegund:

en: Font rescaling wizard
is: Leiðarvísir fyrir kvörðun leturs

en: &Output document
is: Útta&ksskjal

en: &Base font size:
is: &Grunn-letur&stærð:

en: Font size &key:
is: Ly&kill leturstærðar:

en: Use &default values
is: Nota sjálf&gefin gildi

en: &Input document
is: &Inntaksskjal

en: &Font size:
is: &Leturstærð:

en: Heuristic
    processing
is: Tilgátu
    vinnsla

en: Modify the document text and structure using common patterns.
is: Lagaðu til í texta og uppbyggingu skjals með því að nota algeng mynstur.

en: <b>Heuristic processing</b> means that calibre will scan your book for common patterns and fix them. As the name implies, this involves guesswork, which means that it could end up worsening the result of a conversion, if calibre guesses wrong. Therefore, it is disabled by default. Often, if a conversion does not turn out as you expect, turning on heuristics can improve matters. Read more about the various heuristic processing options in the <a href="%s">User Manual</a>.
is: <b>Tilgátuvinnsla</b> (heuristic processing) þýðir að Calibre mun skanna bókina þína, athuga með þekkt mynstur og laga allar villur sem rekist er á. Eins og nafnið gefur til kynna, felst í þessu nokkuð af ágiskunum út frá þekktum stærðum, sem aftur þýðir að endanleg útkoma eftir umbreytingu gæti verið verri, ef Calibre hefur ekki giskað rétt. Þessvegna er þetta sjálfgefið haft óvirkt. Oft má samt sjá betri útkomu með því að kveikja á þessu ef venjuleg umbreyting hefur ekki skilað fullnægjandi útkomu. Lestu betur um hinar ýmsu aðferðir við tilgátuvinnslu í <a href="%s">notandahandbókinni</a>.

en: Enable &heuristic processing
is: Vir&kja tilgátuvinnslu

en: Heuristic processing
is: Tilgátuvinnsla

en: Unwrap lines
is: Fjarlægja línuskiptingar

en: Line &un-wrap factor:
is: Fasti við takmörk&un línuskriðs:

en: Detect and markup unformatted chapter headings and sub headings
is: Finna og merkja óforsniðnar kafla- og undirfyrirsagnir

en: Renumber sequences of <h1> or <h2> tags to prevent splitting
is: Endurnúmera runur af <h1> eða <h2> merkingum til að koma í veg fyrir uppskiptingu

en: Delete blank lines between paragraphs
is: Eyða auðum línum milli málsgreina

en: Ensure scene breaks are consistently formatted
is: Ganga úr skugga um að skil milli efnishluta séu rétt sniðin

en: Replace soft scene &breaks:
is: Skipta út línum sem skilja milli efnishluta (soft scene breaks):

en: Remove unnecessary hyphens
is: Fjarlægja óþörf bandstrik

en: Italicize common words and patterns
is: Skáletra algeng orð og orðamynstur

en: Replace entity indents with CSS indents
is: Setja inn CSS inndrætti í stað inndrátta í þessu einindi

en: HTMLZ output
is: HTMLZ-úttak

en: How to handle &CSS
is: Hvernig á að meðhöndla &CSS

en: Original
is: Upprunalegt

en: Left align
is: Vinstri jöfnun

en: Justify text
is: Hliðjafna texta

en: Base font si&ze:
is: Grunn-letur&stærð:

en: Wizard to help you choose an appropriate font size key
is: Leiðarvísir sem hjálpar þér að velja viðeigandi lykil leturstærða

en: Minim&um line height:
is: Lágmar&kshæð lína:

en: L&ine height:
is: Línu&hæð:

en: Embed font fami&ly:
is: Í&vefja stafagerð:

en: &Embed all fonts in document
is: Ív&efja allt letur í skjali

en: E&xpand CSS
is: F&ull lengd CSS

en: Keep &ligatures
is: Halda staftengjum (ligatures)

en: &Disable font size rescaling
is: &Gera endurkvörðun leturstærða óvirka

en: &Fonts
is: &Letur

en: Text &justification:
is: Hlið&jöfnun texta:

en: I&nput character encoding:
is: Stafata&fla ílags:

en: T&ext
is: T&exti

en: &Line size:
is: &Línustærð:

en: No change
is: Engin breyting

en: Insert &blank line between paragraphs
is: Setja auða línu milli &málsgreina

en: Remove &spacing between paragraphs
is: Fjarlægja bil milli málsgreina

en: I&ndent size:
is: Stærð i&nndráttar:

en: &Linearize tables
is: Gera &töflur línulegar

en: &Layout
is: &Framsetning

en: E&xtra CSS
is: Au&ka CSS

en: Filter style information
is: Sía upplýsingar um stíla

en: Select what style information you want completely removed:
is: Veldu hvaða stílupplýsingar þú vilt fjarlægja algerlega:

en: Removes the font-family CSS property
is: Fjarlægir CSS stillingar á leturgerðar-fjölskyldu

en: Removes the margin CSS properties. Note that page margins are not affected by this setting.
is: Fjarlægir spássíu CSS eiginleika. Takið eftir að síðuspássíur verða ekki fyrir áhrifum af þessari stillingu.

en: &Margins
is: &Spássíur

en: Removes the padding CSS properties
is: Fjarlægir CSS stillingar á eyðum

en: &Padding
is: Svi&grúm

en: F&loats
is: F&leytingar

en: Removes foreground and background colors
is: Fjarlægir forgrunns- og bakgrunnslit

en: &Colors
is: &Litir

en: Other CSS Propert&ies:
is: Aðr&ir CSS eiginleikar:

en: Comma separated list of CSS properties to remove. For example: display, color, font-family
is: Listi CSS eiginleika sem skal fjarlægja, aðskildir með kommu. Dæmi: skjár, litur, leturgerðar-fjölskylda

en: &Styling
is: &Stílar

en: &Transform styles
is: Ummynda s&tíla

en: LRF output
is: LRF-úttak

en: Enable &auto-rotation of wide images
is: Virkj&a sjálfvirkan snúning á breiðum myndum

en: Render &tables as images
is: Útfæra &töflursem myndir

en: Add &header
is: Bæta við &haus

en: Header &format:
is: S&nið á síðuhaus

en: &Embed fonts
is: Í&vefja stafagerðir

en: &Serif font family:
is: &Serif leturgerð (broddletur):

en: S&ans-serif font family:
is: S&ans-serif leturgerð (steinletur):

en: &Monospace font family:
is: &Jafnbreið leturgerð:

en: Header &separation:
is: Aðskilnaður frá &síðuhaus

en: Text size multiplier for text in rendered tables:
is: Margfaldari á textastærð í myndgerðum töflum:

en: &Wordspace:
is: &Orðabil:

en: Minimum para. &indent:
is: Lágmarks&inndráttur málsgreinar:

en: Metadata
is: Lýsigögn

en: Set the metadata. The output file will contain as much of this metadata as possible.
is: Stilltu lýsigögnin. Úttaksskráin mun innihalda eins mikið af þessum upplýsingum og mögulegt er.

en: This book has no cover
is: Þessi bók er ekki með neina forsíðu

en: Choose cover for
is: Veldu forsíðu fyrir

en: Cannot read
is: Gat ekki lesið

en: You do not have permission to read the file:
is: Þú hefur ekki réttindi til að lesa skrána:

en: Error reading file
is: Villa við lestur skráar.

en: <p>There was an error reading from file: <br /><b>
is: <p>Það kom upp villa við lestur skráar: <br /><b>

en:  is not a valid picture
is:  er ekki gild mynd

en: Book cover
is: Forsíða bókar

en: Change &cover image:
is: Skipta um forsíðumynd:

en: Use cover from &source file
is: Nota forsíðu úr &upprunaskrá

en: &Title:
is: &Titill:

en: Change the title of this book
is: Breyta titli þessarar bókar

en: &Author(s):
is: &Höfundar:

en: Author so&rt:
is: &Röðun höfunda:

en: &Publisher:
is: Út&gefandi:

en: Ta&gs:
is: &Merki:

en: &Series:
is: &Ritröð:

en: List of known series. You can add new series.
is: Listi yfir þekktar ritraðir. Þú getur bætt nýjum við.

en: Book
is: Bók

en: MOBI output
is: MOBI-úttak

en: Ignore &margins
is: &Hunsa spássíur

en: Do not convert all images to &JPEG (may result in images not working in older viewers)
is: Ekki umbreyta öllum myndum í &JPEG- snið (geturvaldið því að myndir birtist ekki í eldri lesurum)

en: Kindle options
is: Valkostir Kindle

en: MOBI file &type:
is: MOBI skráar&tegund:

en: unlimited
is: ótakmarkað

en: %(width)d x %(height)d pixels
is: %(width)d x %(height)d mynddílar

en: Screen size: %s
is: Skjástærð: %s

en: Page setup
is: Uppsetning síðu

en: &Output profile:
is: Ú&ttakssnið:

en: Profile description
is: Lýsing á sniði

en: &Input profile:
is: &Inntakssnið:

en: Margins
is: Spássíur

en: &Left:
is: &Vinstri:

en: Unchanged
is: Óbreytt

en: &Top:
is: &Efst:

en: &Right:
is: &Hægri:

en: &Bottom:
is: &Neðst:

en: PDB output
is: PDB-úttak

en: &Format:
is: S&kráarsnið:

en: Output &encoding:
is: St&afatafla úttaks:

en: &Inline TOC
is: &Innfellt efnisyfirlit

en: PDF input
is: PDF-ílag

en: No &images
is: Engar m&yndir

en: Line &un-wrapping factor:
is: Fasti við takmörk&un línuskriðs:

en: PDF output
is: PDF-úttak

en: &Use the paper size set in output profile
is: Nota stærð &pappírs sem skilgreind er í úttakssniði

en: &Paper size:
is: &Pappírsstærð:

en: &Unit:
is: &Eining:

en: Preserve &aspect ratio of cover
is: H&alda stærðarhlutföllum forsíðu

en: Add page &numbers to the bottom of every page
is: Bæta við blaðsíðunúmerum neðst á hverja síðu

en: Serif famil&y:
is: Serif letur&gerð:

en: Sans fami&ly:
is: Sans &leturgerð:

en: &Monospace family:
is: &Jafnbreið leturgerð:

en: S&tandard font:
is: S&taðlað letur:

en: Default font si&ze:
is: Stærð sjálf&gefins leturs:

en: Monospace &font size:
is: Stærð &jafnbreiðs leturs:

en: Page  margins
is: Spássíur

en: Page headers and footers
is: Síðuhausar og neðanmálsgreinar

en: You can insert headers and footers into every page of the produced PDF file by using header and footer templates. For examples, see the <a href="%s">documentation</a>.
is: Hægt er að setja inn síðuhaus og -fót á hverja síðu í tilbúinni PDF skrá með því að nota síðuhaus og -fótar sniðmát. Dæmi um þetta má finna í <a href="%s">leiðbeiningum</a>.

en: &Header template:
is: Sniðmát fyrir síðu&haus:

en: &Footer template:
is: Sniðmát fyrir &neðanmálsgrein:

en: &Break long words at the end of lines
is: Ski&pta löngum orðum í enda línu

en: PMLZ output
is: PMLZ-úttak

en: RB output
is: RB-úttak

en: No formats available
is: Engin skráasnið tiltæk

en: Could not open file
is: Gat ekki opnað skrá

en: Failed to generate preview
is: Tókst ekki að búa til forskoðun

en: Open book
is: Opna bók

en: Regex:
is: Regluleg segð:

en: &Test
is: &Prófa

en: Occurrences:
is: Tilvik:

en: Goto:
is: Fara:

en: &Previous
is: &Fyrra

en: &Next
is: &Næsta

en: Preview
is: Forskoðun

en: RTF input
is: RTF-ílag

en: Ignore &WMF images in the RTF file
is: Hunsa &WMF-myndir í RTF-skránni

en: Search &
    replace
is: Leita &
    skipta út

en: &Search regular expression:
is: Regluleg &segð leitar:

en: Replacement text
is: Texti til að skipta út

en: Search regular expression
is: Regluleg segð leitar

en: Load calibre search-replace definitions file
is: Hlaða inn Calibre-skrá með skilgreiningu leita/skipta út

en: calibre search-replace definitions file
is: Calibre-skrá með skilgreiningu leita/skipta út

en: Failed to read
is: Mistókst að lesa

en: Save calibre search-replace definitions file
is: Vista Calibre-skrá með skilgreiningu leita/skipta út

en: Unused search & replace definition
is: Ónotuð skilgreining leita/skipta út

en: Invalid regular expression
is: Ógild regluleg segð

en: Invalid regular expression: %s
is: Ógild regluleg segð: %s

en: The list of search/replace definitions that will be applied to this conversion.
is: Listi yfir skilgreiningar leita/skipta út sem verður beitt í þessari umbreytingu.

en: Edit search/replace definition
is: Breyta skilgreiningu leita/skipta út

en: &Replacement text:
is: Te&xti til að skipta út:

en: &Add
is: Bæt&a við

en: &Change
is: &Breyta

en: Remove the currently selected expression
is: Fjarlægja valda segð

en: &Remove
is: &Fjarlægja

en: &Load
is: &Hlaða inn

en: &Save
is: Vi&sta

en: Move expression up.
is: Færa segð upp.

en: Move expression down.
is: Færa segð niður.

en: <p>Search and replace uses <i>regular expressions</i>. See the <a href="%s">regular expressions tutorial</a> to get started with regular expressions. Also clicking the wizard button below will allow you to test your regular expression against the current input document. When you are happy with an expression, click the Add button to add it to the list of expressions.
is: <p>Leit og útskipting nota <i>reglulegar segðir</i>. Skoðaðu <a href="%s">kennsluefnið fyrir reglulegar segðir</a> til að komast í gang með að nota reglulegar segðir. Einnig geturðu smellt á leiðarvísishnappinn hér fyrir neðan og prófað reglulegu segðirnar þínar gagnvart fyrirliggjandi inntaksskjali. Þegar þér finnst segðin þín vera orðin góð, smellirðu á 'Bæta við'-hnappinn til að setja hana yfir í listann yfir segðir.

en: Restore &defaults
is: En&durheimta sjálfgefið

en: &Input format:
is: &Inntakssnið:

en: Convert
is: Umbreyta

en: SNB output
is: SNB-úttak

en: Hide &chapter name
is: Fela &kaflaheiti

en: Structure
    detection
is: Finna
    uppbyggingu

en: Fine tune the detection of chapter headings and other document structure.
is: Fínstilla skynjun kaflafyrirsagna og annarra þátta í uppbyggingu skjals.

en: Detect &chapters at (XPath expression):
is: Finna &kafla við (XPath-segð):

en: Insert &page breaks before (XPath expression):
is: Setja síðuskil inn á undan (X&Path-segð):

en: Start &reading at (XPath expression):
is: By&rja lestur við (XPath-segð):

en: Invalid XPath
is: Ógilt XPath

en: Chapter &mark:
is: Kafla&merki:

en: The header and footer removal options have been replaced by the Search & replace options. Click the Search & replace category in the bar to the left to use these options. Leave the replace field blank and enter your header/footer removal regexps into the search field.
is: Búið er að skipta út vali á að fjarlægja síðuhausa og -fætur og setja "Leita og skipta út" í staðinn. Velja má 'Leita og skipta út' flokkinn á stikunni vinstra megin undir þessum valmöguleikum. Skildu svæðið til útskiptingar eftir autt og sláðu inn í leitarsvæðið reglulegar segðir sem eiga við um haus eða fót.

en: Insert &metadata as page at start of book
is: Setja lýsigögn inn sem síðu í upphafi bókar

en: Remove &fake margins
is: &Fjarlægja falskar spássíur

en: Remove first &image
is: F&jarlægja fyrstu mynd

en: Table of
    Contents
is: Efnisyfirlit

en: Control the creation/conversion of the Table of Contents.
is: Stjórna gerð/umbreytingu á efnisyfirliti.

en: Level &1 TOC (XPath expression):
is: Efnisyfirlit stig &1 (XPath-segð):

en: Level &2 TOC (XPath expression):
is: Efnisyfirlit stig &2 (XPath-segð):

en: Level &3 TOC (XPath expression):
is: Efnisyfirlit stig &3 (XPath-segð):

en: &Force use of auto-generated Table of Contents
is: Þvinga &fram notkun á sjálfvirkt útbúnu efnisyfirliti

en: Do not add &detected chapters to the Table of Contents
is: Ekki bæta þeim köflum við í efnisyfirlitið sem fun&dust sjálfvirkt

en: Number of &links to add to Table of Contents:
is: Fjöldi teng&la sem bæta á í efnisyfirlit:

en: TOC &filter:
is: E&fnisyfirlitssía:

en: Chapter &threshold:
is: &Mörk kafla:

en: Allow &duplicate links when creating the Table of Contents
is: Le&yfa tvítekna tengla þegar efnisyfirlit er útbúið

en: <a href="%s">Help with using these options to generate a Table of Contents</a>
is: <a href="%s">Hjálp við að nota þessa valkosti til að útbúa efnisyfirlit</a>

en: &Manually fine-tune the ToC after conversion is completed
is: &Fínstilla efnisyfirlitið handvirkt eftir að umbreytingu er lokið

en: TXT input
is: TXT-ílag

en: Structure
is: Uppbygging

en: &Paragraph style:
is: &Málsgreinarstíll:

en: &Formatting style:
is: Stíll snið&mótunar

en: Common
is: Algengt

en: Preserve &spaces
is: Varðveita &bil

en: Remove &indents at the beginning of lines
is: Fjarlægja &inndrátt í upphafi lína

en: <p>Markdown is a simple markup language for text files, that allows for advanced formatting. To learn more visit <a href="https://daringfireball.net/projects/markdown">Markdown</a>.
is: <p>Markdown er einfalt forsníðingarkerfi fyrir textaskrár, sem gefur kost á ýmsum ítarlegum sniðum. Til að sjá meira um þetta er hægt að heimsækja <a href="https://daringfireball.net/projects/markdown">Markdown</a>.

en: You can optionally enable various extensions to the base Markdown syntax, below.
is: Þú getur líka virkjað ýmsa viðauka við grunnmálfræði Markdown hér fyrir neðan.

en: More information on <a href="https://python-markdown.github.io/extensions/">Markdown extensions</a>
is: Nánari upplýsingar um <a href="https://python-markdown.github.io/extensions/">Markdown viðauka</a>

en: TXT output
is: TXT-úttak

en: General
is: Almennt

en: &Line ending style:
is: Stíll &línuendinga:

en: &Formatting:
is: &Sniðmótun:

en: Plain
is: Venjulegt

en: &Maximum line length:
is: Há&markslengd línu:

en: Keep text &color, when possible
is: &Halda textalit þegar hægt er

en: TXTZ output
is: TXTZ-úttak

en: (A regular expression)
is: (Regluleg segð)

en: Browse by covers
is: Vafra um eftir forsíðum

en: Choose color
is: Veldu lit

en: &Name:
is: &Heiti:

en: Color &1:
is: Litur &1:

en: Color &2:
is: Litur &2:

en: Contrast color &1 (mainly for text):
is: Litur birtuskila &1 (aðallega fyrir texta):

en: Contrast color &2 (mainly for text):
is: Litur birtuskila &2 (aðallega fyrir texta):

en: &New color scheme
is: &Nýtt litastef

en: &Edit color scheme
is: &Breyta litastefi

en: &Remove color scheme
is: &Fjarlægja litastef

en: &Styles
is: &Stílar

en: &Fonts and sizes
is: &Letur og stærðir

en: Cover &width:
is: &Breidd forsíðu:

en: Cover &height:
is: &Hæð forsíðu:

en: &Text
is: &Texti

en: My Color Scheme
is: Litastefið mitt

en: Cannot edit
is: Get ekki breytt

en: Cannot remove
is: Get ekki fjarlægt

en: Cannot remove a builtin color scheme.
is: Get ekki fjarlægt innbyggt litastef.

en: Author One
is: Höfundur 1

en: Author Two
is: Höfundur 2

en: Tag One
is: Merki eitt

en: Tag Two
is: Merki tvö

en: Some publisher
is: Einhver útgefandi

en: A number
is: Tala

en: Edit rule
is: Breyta reglu

en: You can specify rules to transform styles here. Click the "Add rule" button below to get started.
is: Þú getur tilgreint hér reglur til að umbreyta stílum. Smelltu á 'Bæta við reglu' hnappinn hér fyrir neðan til að byrja á því.

en: Test style transform rules
is: Prófa ummyndunarreglur fyrir stíla

en: Resulting stylesheet
is: Stílblað sem verður til

en: Edit style transform rules
is: Breyta ummyndunarreglum fyrir stíla

en: E&xport
is: &Flytja út

en: Export these rules to a file
is: Flytja þessar reglur út í skrá

en: &Import
is: Flytja &inn

en: &Test rules
is: &Prófa reglur

en: No rules
is: Engar reglur

en: There are no rules to export
is: Það eru engar reglur til að flytja út

en: Choose file for exported rules
is: Veldu skrá fyrir útfluttar reglur

en: Choose file to import rules from
is: Veldu skrá sem á að flytja reglur inn úr

en: Undefined
is: Óskilgreint

en: Today
is: Í dag

en: Apply changes
is: Virkja breytingar

en: Clear series
is: Hreinsa ritröð

en: Force numbers to start with
is: Þvinga tölur til að byrja á

en: Remove all tags
is: Fjarlægja öll merki

en: tags to remove
is: merki til að fjarlægja

en: No details available.
is: Engar nánari upplýsingar fáanlegar.

en: Device no longer connected.
is: Tæki ekki lengur tengt

en: Get device information
is: Ná í upplýsingar um tæki

en: Set library information
is: Setja upplýsingar um safn

en: Prepare files for transfer from device
is: Undirbúa skrár fyrir flutning yfir í tæki

en: Get annotations from device
is: Ná í glósur af tæki

en: Send metadata to device
is: Senda lýsigögn til tækis

en: Send collections to device
is: Senda ritsöfn á tæki

en: Upload one book to the device | Upload {} books to the device
is[0]: Senda eina bók yfir á tæki
is[1]: Senda {} bækur yfir á tæki

en: View book on device
is: Lesa bók á tæki

en: Send to main memory
is: Senda í vinnsluminni

en: Send to storage card A
is: Senda á geymslukort A

en: Send to storage card B
is: Senda á geymslukort B

en: Eject device
is: Henda út tæki

en: Error
is: Villa

en: Error communicating with device
is: Villa í samskiptum við tæki

en: Manage the %s?
is: Sýsla með %s?

en: No suitable formats
is: Engin hentug skráasnið

en: Select folder to open as device
is: Veldu möppu til að opna sem tæki

en: Running jobs
is: Keyrandi verk

en: Restart calibre for the changes to %s to be applied.
is: Endurræstu Calibre svo að breytingar sem voru gerðar á %s verði virkar.

en: Device:
is: Tæki:

en:  detected.
is:  fannst.

en: No books
is: Engar bækur

en: selected to send
is: valið til sendingar

en: No device
is: Ekkert tæki

en: No device connected
is: Ekkert tæki tengt

en: %(num)i of %(total)i books
is: %(num)i af %(total)i bókum

en: Choose format to send to device
is: Veldu snið til að senda til tækis

en: No card
is: Ekkert geymslukort

en: Auto convert the following books before uploading to the device?
is: Umbreyta sjálfvirkt eftirtöldum bókum áur en þær eru sendar yfir á tækið?

en: Sending catalogs to device.
is: Sendi efnisskrár yfir í tæki.

en: Sending books to device.
is: Sendi bækur yfir í tæki.

en: No space on device
is: Ekkert pláss eftir á tæki

en: Device
is: Tæki

en: Unknown formats
is: Óþekkt skráasnið

en: Use author sort for author
is: Nota röðun höfunda fyrir höfund

en: Save &template:
is: Vis&ta sniðmát:

en: No formats selected
is: Engin skráasnið valin

en: Folder on the device
is: Mappa á tækinu

en: &Remove rule
is: Fja&rlægja reglu

en: Add a &new rule
is: Bæta við &nýrri reglu

en: &Ignore the %s in calibre
is: &Hunsa %s í Calibre

en: Show device information
is: Birta upplýsingar um tæki

en: Copy to clipboard
is: Afrita á klippispjald

en: The %s will be ignored in calibre
is: %s verður hunsað í Calibre

en: Configure
is: Stilla

en: Choose folder on device
is: Veldu möppu á tæki

en: <b>Scanned folders:</b>
is: <b>Skannaðar möppur:</b>

en: Choose folders to scan
is: Veldu möppur til að skanna

en: File formats
is: Skráasnið

en: Set the author of the new books to:
is: Setja höfund nýrra bóka sem:

en: Reset author to Unknown
is: Endurstilla höfund sem óþekktann

en: Reset series
is: Endurstilla ritröð

en: Reset title
is: Endurstilla titil

en: &Duplicate current book
is: Tvítaka &núverandi bók

en: Make the new empty book records exact duplicates
    of the current book "%s", with all metadata identical
is: Láta nýjar auðar bókafærslur verða nákvæm afrit
    af fyrirliggjandi bókinni "%s", með öll lýsigögn eins

en: Add books by ISBN
is: Bæta við bókum eftir ISBN

en: &Paste from clipboard
is: &Líma af klippispjaldi

en: Edit authors
is: Br&eyta höfundum

en: &Remove selected
is: Fja&rlægja valið

en: Select displayed metadata
is: Veldu hvaða lýsigögn eru birt

en: Move the selected field up
is: Færa valið gagnasvið upp

en: Move the selected field down
is: Færa valið gagnasvið niður

en: Next [%s]
is: Næsta [%s]

en: Previous [%s]
is: Fyrra [%s]

en: My books
is: Bækurnar mínar

en: No help available
is: Engin hjálp tiltæk

en: No help available for this output format.
is: Engin hjálp tiltæk fyrir þetta úttakssnið.

en: Generate catalog
is: Búa til efnisskrá

en: Generate catalog for {0} books
is: Búa til efnisskrá fyrir {0} bækur

en: &Send catalog to device automatically
is: &Senda efnisskrá sjálfvirkt til tækis

en: &Add catalog to library
is: Bæt&a efnisskrá við safn

en: Catalog options
is: Valkostir efnisskrár

en: Copy &to clipboard
is: Afrita á &klippispjald

en: &Done
is: &Lokið

en: &Fix marked
is: La&ga merkt

en: Names to ignore:
is: Nöfn sem á að hunsa:

en: Path from library
is: Slóð úr safni

en: Choose format
is: Veldu snið

en: &Open with...
is: &Opna með...

en: Format
is: Skráarsnið

en: Existing
is: Fyrirliggjandi

en: Convertible
is: Umbreytanlegt

en: Choose location for calibre library
is: Veldu staðsetningu fyrir Calibre-bókasafn

en: No existing library found
is: Ekkert fyrirliggjandi bókasafn fannst

en: Not empty
is: Ekki tómt

en: Moving library, please wait...
is: Færi safn, hinkraðu aðeins...

en: Scanning...
is: Leita...

en: Failed to move library
is: Mistókst að færa safn

en: No location
is: Engin staðsetning

en: No location selected
is: Engin staðsetning valin

en: %s is not an existing folder
is: %s er ekki fyrirliggjandi mappa

en: Choose your calibre library
is: Veldu Calibre-safnið þitt

en: Your calibre library is currently located at {0}
is: Calibre-safnið þitt er núna staðsett í {0}

en: Copy the custom columns, saved searches, column widths, plugboards,
    user categories, and other information from the old to the new library
is: Afrita sérsniðnu dálkana, vistuðu leitirnar, dálkabreiddir, tengispjöld,
    notendaflokka og aðrar upplýsingar úr gamla safninu yfir í það nýja

en: &Copy structure from the current library
is: &Afrita uppbyggingu úr núverandi bókasafni

en: Add "%s" to toolbars or menus
is: Bæta "%s" við verkfærastikur eða valmyndir

en: Edit comments
is: Breyta athugasemdum

en: Edit "{0}"
is: Breyta "{0}"

en: Edit text
is: Breyta texta

en: &Show this warning again
is: &Birta þessa aðvörun aftur

en: {num} of {series}
is: {num} af {series}

en: Target book
is: Bók í sigti

en: Has cover
is: Er með forsíðu

en: ERROR
is: VILLA

en: &Edit this recipe
is: &Breyta þessari uppskrift

en: &Remove this recipe
is: &Fjarlægja þessa uppskrift

en: Recipes
is: Uppskriftir

en: Create a basic news recipe, by adding RSS feeds to it.
    For some news sources, you will have to use the "Switch to advanced mode" button below to further customize the fetch process.
is: Stofna nýja grunnuppskrift með því að bæta við RSS færslum.
    Fyrir sumar fréttaveitur verður að þrýsta á "Skipta yfir í ítarlegan ham" takkann hér fyrir neðan til að stilla heimtuferlið betur.

en: Recipe &title:
is: Uppskrift &title:

en: day(s)
is: dag(ar)

en: The oldest article to download
is: Elsta greinin sem á að sækja

en: &Oldest article:
is: &Elsta grein:

en: &Max. number of articles per feed:
is: Há&markfjöldi greina á hvert streymi:

en: Feeds in recipe
is: Færslur í uppskrift

en: Move selected feed up
is: Færa valið streymi upp

en: Remove selected feed
is: Fjarlægja valið fréttastreymi

en: Move selected feed down
is: Færa valið streymi niður

en: Add feed to recipe
is: Bæta færslu við uppskrift

en: &Feed title:
is: Titill &fréttastreymis:

en: Feed &URL:
is: Stre&ymislóð:

en: &Add feed
is: Bæt&a við fréttastreymi

en: Add this feed to the recipe
is: Bæta þessari færslu við uppskriftina

en: No feed title
is: Enginn titill á fréttastreymi

en: You must specify a title for the feed
is: Þú verður að tilgreina titil fyrir fréttastreymið

en: No feed URL
is: Engin streymislóð

en: You must specify a URL for the feed
is: Þú verður að tilgreina slóð fyrir fréttastreymið

en: You must give your news source a title
is: Þú verður að gefa fréttastreyminu titil

en: Feed required
is: Fréttastreymi nauðsynlegt

en: Invalid recipe
is: Ógild uppskrift

en: My news source
is: Fréttaveitan mín

en: For help with writing advanced news recipes, see the <a href="%s">User Manual</a>
is: Ítarlega hjálp við að skrifa fréttauppskriftir (news recipes) má finna í <a href="%s">Notendahandbók</a>

en: Choose builtin recipe
is: Veldu innbyggða uppskrift

en: Go
is: Fara

en: Add custom news source
is: Bæta við sérsniðinni fréttaveitu

en: &New recipe
is: &Ný uppskrift

en: Create a new recipe from scratch
is: Búa til nýja uppskrift frá grunni

en: Customize &builtin recipe
is: Sérsníða inn&byggða uppskrift

en: Load recipe from &file
is: Hlaða inn uppskriftum úr &skrá

en: &Show recipe files
is: &Sýna uppskriftaskrár

en: Show the folder containing all recipe files
is: Sýna möppuna sem inniheldur allar uppskriftaskrár

en: S&witch to advanced mode
is: Ski&pta í í ítarlegan ham

en: Edit this recipe in advanced mode
is: Breyta þessari uppskrift í ítarham

en: No recipes
is: Engar uppskriftir

en: No custom recipes created.
is: Engar uppskriftir búnar til.

en: Choose a recipe file
is: Veldu uppskriftaskrá

en: Invalid input
is: Ógilt ílag

en: <p>Could not create recipe. Error:<br>%s
is: <p>Ekki tókst að skapa uppskrift. Villa:<br>%s

en: Failed to create recipes
is: Ekki tókst að búa til uppskrift

en: Failed to create some recipes, click "Show details" for details
is: Ekki tókst að búa til nokkrar uppskriftir, veljið "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá nánar

en: &Sort by:
is: &Raða eftir:

en: Size
is: Stærð

en: Author
is: Höfundur

en: Location
is: Staðsetning

en: Delete from device
is: Eyða af tæki

en: %(curr)s (was %(initial)s)
is: %(curr)s (var %(initial)s)

en: No item selected
is: Ekkert atriði valið

en: No items selected
is: Engin atriði valin.

en: You must select at least one item from the list.
is: Þú verður að velja a.m.k. eitt atriði af listanum.

en: Items in use
is: Atriði í notkun

en: This book has DRM
is: Þessi bók er með DRM-höfundarréttarvörn

en: Duplicate found | duplicates found
is[0]: tvítak fannst
is[1]: tvítök fundust

en: %(title)s by %(author)s [%(formats)s]
is: %(title)s eftir %(author)s [%(formats)s]

en: Already in calibre:
is: Þegar í Calibre:

en: No matches found
is: Engar samsvaranir fundust

en: Author sort
is: Röðun höfunda

en: Count
is: Fjöldi

en: Link
is: Tengill

en: Change case
is: Breyta stafstöðu

en: Upper case
is: Hástafa

en: Lower case
is: Lágstafa

en: Swap case
is: Víxla stafstöðu

en: Title case
is: Hástafur Fremst Í Hverju Orði

en: Copy to author
is: Afrita í höfund

en: Invalid author name
is: Ógilt nafn höfundar

en: You cannot change an author to multiple authors.
is: Þú getur ekki breytt höfundi í marga höfunda.

en: Manage authors
is: Sýsla með höfunda

en: &Search for:
is: &Leita að:

en: &URL:
is: &Slóð:

en: HTML files
is: HTML-skrár

en: Color
is: Litur

en: Was
is: Var

en: Previous location:
is: Fyrri staðsetning:

en: Select &folder
is: Veldu &möppu

en: Choose a folder for this library
is: Veldu möppu fyrir þetta safn

en: Total:
is: Samtals:

en: Current:
is: Núna:

en: &Export all your calibre data
is: &Flytja út öll Calibre-gögnin þín

en: &Import previously exported data
is: Flytja &inn áður útflutt gögn

en: {0} [Size: {1}]
    in {2}
is: {0} [Stærð: {1}]
    í {2}

en: Calculating...
is: Reikna...

en: Choose &folder
is: Veldu &möppu

en: Not valid
is: Ekki gilt

en: The folder {0} is not valid: {1}
is: Mappan {0} er ógild: {1}

en: Content server running
is: Efnismiðlari í gangi

en: No folder selected
is: Engin mappa valin

en: %s is not a folder
is: %s er ekki mappa

en: Not a folder
is: Er ekki mappa

en: %s is not an empty folder
is: %s er ekki tóm mappa

en: Folder not empty
is: Mappan er ekki tóm

en: No libraries selected
is: Engin bókasöfn valin

en: Active jobs
is: Virk verk

en: Find next match
is: Finna næstu samsvörun

en: &Search
is: &Leita

en: &Stop selected jobs
is: &Stöðva valin verk

en: &Hide selected jobs
is: &Fela valin verk

en: Show job &details
is: Sýna ítarlegri upplýsingar um verk

en: Show &all jobs
is: Sýn&a öll verk

en: Stop &all non device jobs
is: Stöðv&a öll verk ekki á tækjum

en: &Hide all jobs
is: &Fela öll verk

en: Authors
is: Höfundar

en: You must select a matching book
is: Þú verður að velja samsvarandi bók

en: <p>Remember to update metadata on the device when you are done (Right click the device icon and select <i>Update cached metadata</i>)</p>
is: <p>Mundu eftir að uppfæra lýsigögnin á tækinu þegar þú ert búin/n (hægrismelltu á táknmynd tækisins og veldu <i>Uppfæra lýsigögn í biðminni</i>)</p>

en: Show &details
is: Birta ítarle&gri upplýsingar

en: Hide &details
is: &Fela ítarlegar upplýsingar

en: Show detailed information about this error
is: Birta nákvæmari upplýsingar um þessa villu

en: Copied
is: Afritað

en: &Retry
is: &Reyna aftur

en: Working
is: Í vinnslu

en: Processing %d books, please wait...
is: Vinn með %d bækur, bíddu aðeins...

en: Step %v/%m
is: Skref %v/%m

en: Lower Case
is: Lágstafir

en: Upper Case
is: Hástafir

en: Title Case
is: Stafstaða titils

en: Character match
is: Samsvörun stafa

en: Regular expression
is: Regluleg segð

en: Replace field
is: Útskiptingareitur

en: Prepend to field
is: Bæta framan við gagnasvið

en: Book %d:
is: Bók %d:

en: &Author(s):
is: &Höfundar:

en: S&wap title and author
is: Ví&xla titli og höfundi

en: Author s&ort:
is: Röð&un höfunda:

en: &Rating:
is: &Stjörnugjöf:

en: &Apply rating
is: &Beita einkunnagjöf

en: &Publisher:
is: Út&gefandi:

en: If checked, the publisher will be cleared
is: Ef merkt er við þetta, mun úthefandi verða hreinsaður

en: Open Tag editor
is: Opna merkjaritil

en: &Remove tags:
is: Fja&rlægja merki:

en: Comma separated list of tags to remove from the books.
is: Kommu-aðgreindur listi yfir merki sem á að eyða úr bókunum.

en: Check this box to remove all tags from the books.
is: Hakaðu við þennan reit til að fjarlægja öll merki úr bókunum.

en: &Clear all
is: &Hreinsa allt

en: If checked, the series will be cleared
is: Ef merkt er við þetta, mun ritröðin verða hreinsuð

en: &Clear series
is: &Hreinsa ritröð

en: &Automatically number books in this series
is: Númer&a sjálfvirkt bækur í þessari ritröð

en: &Force numbers to start with:
is: Þvinga tölur til að &byrja á:

en: &Date:
is: &Dagsetning:

en: P&ublished:
is: Út&gefið:

en: Clear published date
is: Hreinsa útgáfudagsetningu

en: &Languages:
is: Tungumá&l:

en: Remove stored conversion settings for the selected books.
    
    Future conversion of these books will use the default settings.
is: Fjarlægja geymdar umbreytingastillingar fyrir valdar bækur.
    
    Umbreytingar á þessum bókum í framtíðinni munu nota sjálfgefnar stillingar.

en: Remove &stored conversion settings for the selected books
is: Fjarlæ&gja geymdar umbreytingastillingar fyrir valdar bækur

en: Update &title sort
is: Uppfæra röðun bóka&titla

en: Change &cover
is: Skipta um &forsíðu

en: &Generate default cover
is: Út&búa sjálfgefna forsíðu

en: &Remove cover
is: &Fjarlægja forsíðu

en: &Trim cover (DANGEROUS)
is: Skera u&tan af forsíðu (ÁHÆTTUSAMT)

en: &Clone covers
is: &Klóna forsíður

en: &Basic metadata
is: &Grunn-lýsigögn

en: &Custom metadata
is: &Sérsniðin lýsigögn

en: Save current search/replace
is: Vista núverandi leit/útskiptingu

en: Sa&ve
is: &Vista

en: Search &mode:
is: Leitarha&mur:

en: Search &field:
is: Leitars&við:

en: The name of the field that you want to search
is: Heiti gagnasviðsins sem þú vilt leita í

en: &Identifier type:
is: &Gerð auðkennis:

en: &Template:
is: &Sniðmát:

en: Cas&e sensitive
is: &Næmt fyrir há- og lágstöfum

en: &Replace with:
is: &Skipta út með:

en: M&ode:
is: &Hamur:

en: Split &result
is: &Kljúfa útkomu

en: Test text
is: Prufutexti

en: Test result
is: Niðurstöður prófunar

en: &Search and replace
is: &Leita að og skipta út

en: &Clear
is: &Hreinsa

en: Import OPML file
is: Flytja inn OPML-skrá

en: Path to OPML file
is: Slóð að OPML-skrá

en: &OPML file:
is: &OPML-skrá:

en: &Maximum articles per feed:
is: Há&markfjöldi greina á hvert streymi:

en:  days
is:  dagar

en: Preserve groups in the OPML file
is: Varðveita hópa í OPML-skránni

en: If enabled, every group of feeds in the OPML file will be converted into a single recipe. Otherwise every feed becomes its own recipe
is: Ef virkjað, þá mun öllum hópum af færslum í OPML skránni verða umbreytt í eina uppskrift. Annars verður hver færsla að sér uppskrift.

en: Replace existing recipes
is: Skipta út uppskriftum sem fyrir eru

en: If enabled, any existing recipes with the same titles as entries in the OPML file will be replaced. Otherwise, new entries with modified titles will be created
is: Ef virkjað, þá mun öllum uppskriftum með sama titil og í OPML skránni verða skipt út. Að öðrum kosti verða nýjir titlar settir á viðbætur.

en: OPML files
is: OPML-skrár

en: Select OPML file
is: Veldu OPML-skrá

en: Path not specified
is: Slóð ekki tilgreind

en: No feeds found
is: Engin fréttastreymi fundust

en: System default
is: Sjálfgefið í kerfinu

en: Choose file to import from
is: Veldu skrá sem á að flytja inn úr

en: Choose file to export to
is: Veldu skrá til að flytja út í

en: Password needed
is: Lykilorð er nauðsynlegt

en: TextLabel
is: TextaMerking

en: &Username:
is: &Notandanafn:

en: &Password:
is: &Lykilorð:

en: &Show password
is: &Birta lykilorð

en: Restart required
is: Endurræsingar er krafist

en: You must restart calibre before using this plugin!
is: Þú verður að endurræsa Calibre áður en þú getur farið að nota þessa viðbót!

en: All
is: Allt

en: Installed
is: Uppsett

en: Not installed
is: Ekki uppsett

en: Update available
is: Uppfærsla tiltæk

en: Plugin name
is: Heiti viðbótar

en: Status
is: Staða

en: Available
is: Tiltækt

en: Released
is: Útgefið

en: calibre upgrade required
is: calibre uppfærsla nauðsynleg

en: Plugin deprecated
is: Þessi viðbót er úrelt

en: New version available
is: Ný útgáfa er tiltæk

en: Right-click to see more options
is: Hægri-smelltu til að sjá fleiri valkosti

en: You must upgrade to at least calibre %s before installing this plugin
is: Þú verður að uppfæra Calibre í amk. útgáfu %s áður en þú getur sett upp þessa viðbót

en: You can install this plugin
is: Þú getur sett upp þessa viðbót

en: A new version of this plugin is available
is: Ný útgáfa þessarar viðbótar er tiltæk

en: This plugin is installed and up-to-date
is: Þessi viðbót er þegar uppsett og af nýjustu útgáfu

en: Plugin homepage
is: Vefsíða viðbótar

en: User plugins
is: Viðbætur notanda

en: Filter list of &plugins
is: Sía lista yfir við&bætur

en: Filter by &name
is: Sía eftir &nafni

en: Description
is: Lýsing

en: &Install
is: Setja &inn

en: Install the selected plugin
is: Setja inn valda viðbót

en: &Customize plugin
is: Sérsníða viðbót

en: Enable/&disable plugin
is: Gera &forritsviðbót virka/óvirka

en: &Remove plugin
is: Fja&rlægja viðbót

en: Uninstall the selected plugin
is: Taka út valda viðbót

en: Donate to developer
is: Styrkja forritarann

en: Donate to the developer of this plugin
is: Styrkja forritara þessarar viðbótar

en: &Customize plugin
is: Sérsníða &viðbót

en: Are you sure you want to uninstall the <b>%s</b> plugin?
is: Ert þú viss um að þú viljir fjarlægja <b>%s</b> viðbótina?

en: Install %s
is: Setja %s inn

en: Installing plugin: %s
is: Set upp viðbót: %s

en: Plugin installed: %s
is: Viðbót uppsett: %s

en: Plugin not customizable
is: Viðbót er ekki sérsníðanleg

en: Plugin: %s does not need customization
is: Viðbót: %s þarf ekki að sérsníða

en: Must restart
is: Verður að endurræsa

en: You must restart calibre before you can configure the <b>%s</b> plugin
is: Þú verður að endurræsa Calibre áður en þú getur stillt <b>%s</b> viðbótina

en: Plugin cannot be disabled
is: Ekki er hægt að gera viðbót óvirka

en: Aborting...
is: Hætti við...

en: Undock
is: Aftengja

en: Lock Quickview contents
is: Læsa efni flýtiskoðunar

en: Refresh
is: Endurlesa

en: &Item: {0} ({1})
is: &Atriði: {0} ({1})

en: **No items found**
is: **Engin atriði fundust**

en: &Books with selected item "{0}": {1}
is: &Bækur með valda atriðinu "{0}": {1}

en: Quickview: Book not in library view
is: Flýtiskoðun: Bók er ekki í bókasafnssýn

en: &Lock Quickview contents
is: &Læsa efni flýtiskoðunar

en: &Refresh
is: Uppfæ&ra

en: &Dock
is: Ten&gja

en: &Close
is: &Loka

en: Restoring database
is: Endurheimti gagnagrunn

en: Failed to repair library
is: Mistókst að gera við safn

en: The Saved search name
is: Nafn vistuðu leitarinnar

en: &Search:
is: &Leita:

en: No search name
is: Ekkert heiti á leit

en: No search expression
is: Engin leitarsegð

en: Manage Saved searches
is: Sýsla með vistaðar leitir

en: &Add search
is: &Bæta við leit

en: &Edit search
is: B&reyta leit

en:                 Download this periodical every week on the specified days after
                    the specified time. For example, if you choose: Monday after
                    9:00 AM, then the periodical will be download every Monday as
                    soon after 9:00 AM as possible.
is: Hlaða niður þessu tímariti á hverri viku á tilgreindum dögum eftir
    tilgreindan tíma. Til dæmis, ef valið er: Mánudagar eftir kl.
    9:00 þá mun tímarinu verða hlaðið niður á hverjum Mánudegi
    eins skjótt eftir kl. 9:00 og auðið er.

en: &Download after:
is: &Sækja eftir:

en:                 Download this periodical every month, on the specified days.
                    The download will happen as soon after the specified time as
                    possible on the specified days of each month. For example,
                    if you choose the 1st and the 15th after 9:00 AM, the
                    periodical will be downloaded on the 1st and 15th of every
                    month, as soon after 9:00 AM as possible.
is: Hlaða niður þessu tímariti í hverjum mánuði, á tilgreindum dögum.
    Niðurhleðslan hefst eins fljótt og auðið er eftir tilgreindan tíma
    á tilgreindum dögum í hverjum mánuði. Til dæmis, ef valinn
    er 1sti og 15ndi eftir kl. 9:00, þá mun tímaritinu verða hlaðið niður
    þann 1sta og 15da hvers mánaðar, eins skjótt eftir kl. 9:00
    og auðið er.

en: &Days of the month:
is: &Dagar í mánuði:

en: Comma separated list of days of the month. For example: 1, 15
is: Kommu-aðgreindur listi yfir daga mánaðarins. Til dæmis 1, 15

en:                 Download this periodical every x days. For example, if you
                    choose 30 days, the periodical will be downloaded every 30
                    days. Note that you can set periods of less than a day, like
                    0.1 days to download a periodical more than once a day.
is: Hlaða þessu tímariti niður með x daga millibili. Til dæmis, ef
    valdir eru 30 dagar, þá mun tímaritinu verða hlaðið niður með
    30 daga millibili. Takið eftir að hægt er að nota tímabil sem er
    minna en einn dagur, svo sem 0,1 dagur til að hlaða niður
    tímaritinu tíu sinnum á dag.

en: &Download every:
is: &Sækja hverja:

en: every hour
is: hverja klukkustund

en: days
is: dagar

en: &Schedule
is: &Áætlun

en: &Schedule for download:
is: &Áætla niðurhal:

en: &Days of  week
is: &Dagar í viku

en: Da&ys of month
is: Da&gar í mánuði

en: Every &x days
is: &x hvern dag

en: &Account
is: &Aðgangur

en: &Advanced
is: Nán&ar

en: &Extra tags:
is: Aukam&erki:

en: <p>When set, this option will cause calibre to keep, at most, the specified number of issues of this periodical. Every time a new issue is downloaded, the oldest one is deleted, if the total is larger than this number.
    <p>Note that this feature only works if you have the option to add the title as tag checked, above.
    <p>Also, the setting for deleting periodicals older than a number of days, below, takes priority over this setting.
is: <p>Þegar þessi stilling er á þá mun Calibre í mesta lagi varðveita tiltekinn fjölda eintaka af þessu tímariti. Í hvert skipti sem nýtt tímarit er hlaðið niður, þá er elsta eintakinu eytt, ef eintakafjöldinn er hærri en þessi tala.
    <p>Takið eftir að þessi stilling virkar einungis ef hakað er við hér fyrir ofan að bæta titli við sem tagi.
    <p>Stilling sem eyðir tímaritum sem eru eldri en fjöldi daga, tilgreindir hér neðan við, yfirtekur þessa stillingu.

en:  issues
is:  eintök

en: all issues
is: öll eintök

en: <p>Delete downloaded news older than the specified number of days. Set to zero to disable.
    <p>You can also control the maximum number of issues of a specific periodical that are kept by clicking the Advanced tab for that periodical above.
is: <p>Eða fréttum sem hlaðið hefur verið niður og eru eldri en tiltekinn fjöldi daga. Setjið 0 til að gera óvirkt.
    <p>Einnig er hægt að ákvarða hversu mörg eintök tímarits eru varðveitt með því að velja Ítarlegt flipann undir því tímariti hér fyrir ofan.

en: never delete
is: aldrei eyða

en: Download &all scheduled
is: Sækja &allt áætlað

en: &Download now
is: &Sækja núna

en: Need username and password
is: Þarf notandanafn og lykilorð

en: You must provide a username and/or password to use this news source.
is: Þú verður að gefa upp notandanafn og/eða lykilorð til að nota þessa fréttaveitu.

en: Account
is: Aðgangur

en: (optional)
is: (valfrjálst)

en: (required)
is: (nauðsynlegt)

en: Created by:
is: Búið til af:

en: Download %s now
is: Sækja %s núna

en: Last downloaded: never
is: Síðast sótt: aldrei

en: never
is: aldrei

en: %(days)d days, %(hours)d hours and %(mins)d minutes ago
is: %(days)d dögum, %(hours)d klukkustundum og %(mins)d mínútum síðan

en: Last downloaded:
is: Síðast sótt:

en: Cannot download news as no internet connection is active
is: Get ekki sótt fréttir því engin internettenging er virk

en: No internet connection
is: Engin internettenging

en: Schedule news download
is: Forstilla niðurhal frétta

en: Add or edit a custom news source
is: Bæta við eða breyta sérsniðinni fréttaveitu

en: Download all scheduled news sources
is: Sækja efni frá öllum forstilltum fréttaveitum

en: equal to
is: sama sem

en: before
is: á undan

en: after
is: á eftir

en: before or equal to
is: á undan eða jafnt og

en: after or equal to
is: á eftir eða jafnt og

en: is set
is: er stillt

en: <p>You can also perform other kinds of advanced searches, for example checking for books that have no covers, combining multiple search expression using Boolean operators and so on. See <a href="%s">The search interface</a> for more information.
is: <p>Þú getur einnig framkvæmt ítarlega leit að öðrum atriðum, til dæmis leitað að bókum sem ekki eru með neinar forsíður, sameinað marga leitarstrengi með bólskum virkjum (boolean operators) og svo framvegis. Skoðaðu <a href="%s">leitarviðmótið</a> til að sjá frekari upplýsingar.

en: What &kind of match to use:
is: Hvers&konar samsvörun á að nota:

en: Regular expression: the expression must match anywhere in the metadata field
is: Regluleg segð: segðin verður að samsvara einhversstaðar í gagnasviðinu

en: A&dvanced search
is: Ítarle&g leit

en: Find entries that have...
is: Finna færslur sem innihalda...

en: But don't show entries that have...
is: En ekki birta færslur sem innihalda...

en: A&ll these words:
is: Ö&ll þessi orð:

en: &This exact phrase:
is: Nákvæmlega þessa setnin&gu:

en: O&ne or more of these words:
is: Eitt eða &fleiri þessara orða:

en: Any of these &unwanted words:
is: Eitthvað af þess&um óumbeðnu orðum:

en: Titl&e/author/series...
is: Titill/&Höfundur/Ritröð ...

en: The title to search for
is: Titillinn sem á að leita að

en: The author to search for
is: Höfundurinn sem á að leita að

en: &Author:
is: &Höfundur:

en: The series to search for
is: Ritröðin sem á að leita að

en: The tags to search for
is: Merkin sem á að leita að

en: &Search the
is: &Leita í

en: date column for books whose &date is
is: dagsetningadálknum eftir bókum sem eru með dagsetningu

en: &year
is: &ár

en: mo&nth
is: má&nuður

en: &day
is: &dagur

en: months
is: mánuðir

en: weeks
is: vikur

en: years
is: ár

en: ago
is: síðan

en: This month
is: Í þessum mánuði

en: Yesterday
is: Í gær

en: Open template editor
is: Opna sniðmátaritil

en: Advanced search
is: Ítarleg leit

en: There are {count} books with the {fmt} format
is: Það eru {count} bbækur með {fmt} sniði

en: Choose formats
is: Veldu skráasnið

en: &Edit
is: Br&eyta

en: You must provide a port number.
is: Þú verður að gefa upp númer gáttar.

en: Problem starting the wireless device
is: Vandamál komu upp við að ræsa þráðlausa tækið

en: Smart device control
is: Snjallstýring tækja

en: Optional &password:
is: Valkvætt l&ykilorð:

en: Optional password for security
is: Valkvætt lykilorð til að auka öryggi

en: Name already used
is: Þetta nafn er þegar í notkun

en: User categories editor
is: Nota flokkaritil

en: &Category filter:
is: &Flokkasía:

en: &Available items
is: Tiltæk &atriði

en: &Back
is: Til &baka

en: No documentation provided
is: Engin hjálparskjöl komu með

en: Author Sort
is: Röð höfundar

en: Tag 1
is: Merki 1

en: Tag 2
is: Merki 2

en: No template provided
is: Ekkert sniðmát fylgdi

en: No column chosen
is: Enginn dálkur valinn

en: You must specify a column to be colored
is: Þú verður að tilgreina hvaða dálk á að lita

en: Kind:
is: Gerð:

en: Add icon
is: Bæta við táknmynd

en: Size:
is: Stærð:

en: Function &name:
is: &Heiti aðgerðar:

en: &Code:
is: &Kóði:

en: Remove any template from the box
is: Fjarlægja öll sniðmát úr reitnum

en: Trim Image
is: Skera utan af mynd

en: &Trim
is: Skera u&tan af

en: Trim image by removing borders outside the selected region
is: Skera utan af mynd með því að fjarlægja allt sem stendur út af völdu svæði

en: Download %s
is: Ná í %s

en: Downloading <b>%(fname)s</b> from %(url)s
is: Sæki <b>%(fname)s</b> frá %(url)s

en: Downloading book
is: Er að sækja bók

en: No file specified to download.
is: Engin skrá tiltekin fyrir niðurhal.

en: Downloading %s
is: Sæki %s

en: Downloading
is: Sæki gögn

en: Failed to download e-book
is: Tókst ekki að sækja rafbók

en: finished
is: lokið

en: News:
is: Fréttir:

en: Attached is the %s periodical downloaded by calibre.
is: Viðhengt er %s tímaritið sem Calibre hlóð niður.

en: Add a new recipient:
is: Bæta við nýjum viðtakanda:

en: &Address
is: &Vistfang

en: &Formats
is: &Skráasnið

en: &Subject
is: &Efnislína

en: A&lias
is: Sa&mheiti

en: &Add recipient
is: &Bæta við viðtakanda

en: Need address
is: Vantar vistfang

en: You must specify an address
is: Þú verður að tilgreina netfang

en: Need formats
is: Vantar skráasnið

en: You must specify at least one format to send
is: Þú verður að skilgreina a.m.k. eitt skráasnið

en: No recipients
is: Engir viðtakendur

en: You must select at least one recipient
is: Þú verður að velja a.m.k. einn viðtakanda

en: Could not send
is: Gat ekki sent

en: Could not send books to some recipients. Click "Show details" for more information
is: Gat ekki sent bækur til sumra viðtakenda, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: E-book:
is: Rafbók:

en: Attached, you will find the e-book
is: Í viðhengi muntu finna rafbókina

en: by
is: eftir

en: in the %s format.
is: á %s sniði.

en: About this book:
is: Um þessa bók:

en: Sending email to
is: Sendi tölvupóst til

en: Failed to email book
is: Gat ekki sent bók í pósti

en: Regular &expression
is: R&egluleg segð

en: Test
is: Prófa

en: File &name:
is: Skráar&heiti:

en: Title:
is: Titill:

en: Regular expression (?P&lt;title&gt;)
is: Regluleg segð (?P&lt;titill&gt;)

en: No match
is: Engin samsvörun

en: Authors:
is: Höfundar:

en: Regular expression (?P<author>)
is: Regluleg segð (?P<höfundur>)

en: Series:
is: Ritröð:

en: Regular expression (?P<series>)
is: Regluleg segð (?P<ritröð>)

en: Series index:
is: Auðkennisnúmer ritraðar:

en: Regular expression (?P<series_index>)
is: Regluleg segð (?P<ritröð_númer>)

en: Regular expression (?P<isbn>)
is: Regluleg segð (?P<isbn>)

en: Publisher:
is: Útgefandi:

en: Regular expression (?P<publisher>)
is: Regluleg segð (?P<útgefandi>)

en: Published:
is: Útgefið:

en: Regular expression (?P<published>)
is: Regluleg segð (?P<útgefið>)

en: Comments:
is: Athugasemdir:

en: Regular expression (?P<comments>)
is: Regluleg segð (?P<athugasemdir>)

en: Select font files
is: Veldu leturskrár

en: TrueType/OpenType Fonts
is: TrueType/OpenType letur

en: Corrupt font
is: Skemmt letur

en: Choose a font family
is: Veldu leturgerð

en: Choose font family
is: Veldu leturgerð

en: Choose a font family from the list below:
is: Veldu leturgerð úr listanum hér fyrir neðan:

en: Find next
is: Finna næsta

en: Find previous
is: Finna fyrra

en: None
is: Ekkert

en: Choose &font family
is: Veldu letur&gerð

en: WARNING
is: AÐVÖRUN

en: Collapse all
is: Fella allt saman

en: Create an icon theme
is: Búa til táknmyndaþema

en: &Version:
is: Út&gáfa:

en: &License:
is: &Notkunarskilmálar:

en: %d icons missing in this theme
is: %d táknmyndir vantar í þessari þemu

en: No missing icons
is: Engar táknmyndir vantar

en: No title specified
is: Enginn titill tiltekinn

en: No author specified
is: Enginn höfundur tiltekinn

en: &Abort
is: &Hætta við

en: Optimizing images failed, click "Show details" for more information
is: Bestun mynda mistókst, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: Optimizing %s
is: Besta %s

en: Choose a folder from which to read the icons
is: Veldu möppu þar sem á að finna táknmyndirnar

en: Choose destination for icon theme
is: Veldu áfangastað fyrir táknmyndaþema

en: ZIP files
is: ZIP-skrár

en: Downloading icons...
is: Sæki táknmyndir...

en: Downloading icons, please wait...
is: Sæki táknmyndir, bíddu aðeins...

en: Number of icons
is: Fjöldi táknmynda

en: Popularity
is: Vinsældir

en: Choose an icon theme
is: Veldu táknmyndaþema

en: Restore &default icons
is: Endurheimta sjálf&gefnar táknmyndir

en: Downloading, please wait...
is: Sæki, bíddu aðeins...

en: Zoom &in
is: Renna &að

en: Zoom &out
is: Renna &frá

en: &Rotate
is: S&núa

en: &Save as
is: &Vista sem

en: Choose a file to save to
is: Veldu skrá til að vista í

en: See what's new in this calibre release
is: Skoðaðu hvað er nýtt í þessari útgáfu Calibre

en: Connected
is: Tengt

en: created by
is: búið til af

en: %(num)d of %(total)d books
is: %(num)d af %(total)d bókum

en: one book | {} books
is[0]: ein bók
is[1]: {} bækur

en: %(num)s, %(sel)d selected | %(num)s, %(sel)d selected
is[0]: %(num)s, %(sel)d valið
is[1]: %(num)s, %(sel)d valið

en: {0}, {1} total
is: {0}, {1} alls

en: Cover grid
is: Forsíðureitir

en: Search bar
is: Leitarstika

en: All books
is: Allar bækur

en: Restore hidden tabs
is: Endurheimta falda flipa

en: Edit "%s"
is: Breyta "%s"

en: Delete "%s"
is: Eyða "%s"

en: Layout
is: Framsetning

en: Show and hide various parts of the calibre main window
is: Birta og fela hina ýmsu hluta aðalviðmóts Calibre

en: No %s format
is: Ekkert %s snið

en: Restore %s
is: Endurheimta %s

en: Job
is: Verk

en: Progress
is: Framvinda

en: Running time
is: Keyrslutími

en: Start time
is: Upphafstími

en: There is a running job: | There are {} running jobs:
is[0]: Það er verk í gangi:
is[1]: Það eru {} verk í gangi:

en: Unknown job
is: Óþekkt verk

en: Unavailable
is: Ófáanlegt

en: Click to see list of jobs
is: Hægri-smelltu til að sjá lista yfir verk

en: Show/hide the Jobs List
is: Birta/fela verkefnaflistann

en: Jobs:
is: Verk:

en: No running jobs
is: Engin verk í gangi

en: One running job
is: Eitt verk í gangi

en: %d running jobs
is: %d verk í gangi

en:  - Jobs
is:  - Verk

en: Search for a job by name
is: Leita að verki eftir heiti

en: No job
is: Ekkert verk

en: No job selected
is: Ekkert verk valið

en: &Custom
is: &Sérsniðið

en: &Alternate shortcut:
is: &Auka flýtilykill:

en: &Shortcut:
is: &Flýtilykill:

en: Done
is: Lokið

en: Press a key...
is: Ýttu á einhvern lykil...

en: Already assigned
is: Þegar úthlutað

en: already assigned to
is: þegar úthlutað sem

en: Double click on any entry to change the keyboard shortcuts associated with it
is: Tvísmelltu á færslu til að breyta flýtilyklunum sem henni tengjast

en: Search for a shortcut by name
is: Leita að flýtivísun eftir heiti

en: No matches
is: Engar samsvaranir

en: Configure this device
is: Stilla þetta tæki

en: Update cached metadata on device
is: Uppfæra lýsigögn í biðminni á tækinu

en: Library
is: Bókasafn

en: Show books in storage card A
is: Sýna bækur á geymslukorti A

en: Show books in storage card B
is: Sýna bækur á geymslukorti B

en: Delete library
is: Eyða bókasafni

en: available
is: tiltækt

en: Close the Virtual library
is: Loka sýndarbókasafni

en: Change how the displayed books are sorted
is: Breyttu röðun á birtum bókum

en: Sort
is: Röðun

en: Book %(sidx)s of <span class="series_name">%(series)s</span>
is: Bók %(sidx)s af <span class="series_name">%(series)s</span>

en: Bookmark
is: Bókamerki

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: Find previous match
is: Finna fyrri samsvörun

en: Set to undefined
is: Setja sem óskilgreint

en: Size (MB)
is: Stærð (MB)

en: Modified
is: Breytt

en: Formats
is: Skráasnið

en: %s stars
is: %s stjörnur

en: Description:
is: Lýsing:

en: In Library
is: í safninu

en: Marked for deletion
is: Merkt til eyðingar

en: Double click to <b>edit</b> me<br><br>
is: Tvísmelltu til að <b>breyta</b> þessu<br><br>

en: Select none
is: Velja ekkert

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Export
is: Flytja út

en: Cannot hide all columns
is: Get ekki falið alla dálka

en: You must not hide all columns
is: Þú mátt ekki fela alla dálka

en: Sort on %s
is: Raða eftir %s

en: Ascending
is: Hækkandi

en: Descending
is: Lækkandi

en: Change text alignment for %s
is: Breyta jöfnun texta fyrir %s

en: Center
is: Miðjað

en: Left
is: Vinstri

en: Right
is: Hægri

en: Bold font
is: Feitletrað

en: Normal font
is: Venjulegt letur

en: Bold and Italic font
is: Feitletrað og skáletrað

en: Quickview column %s
is: Flýtiskoðunardálkur %s

en: Hide column %s
is: Fela dálk %s

en: Show column
is: Birta dálk

en: Restore default layout
is: Endurheimta sjálfgefna framsetningu

en: Un-split the book list
is: Taka af klofningu bókalista

en: Split the book list
is: Skipta upp bókalistanum

en: File name
is: Skráarheiti

en: Hyphenate
is: Orðskipting

en: Print more information about the rendering process
is: Birta viðbótarupplýsingar um myndgerðarferlið

en: Parsing LRF file
is: Þátta LRF-skrá

en: Next page
is: Næsta síða

en: Previous Page
is: Fyrri síða

en: Back
is: Til baka

en: Forward
is: Áfram

en: Next match
is: Næsta samsvörun

en: Open e-book
is: Opna rafbók

en: Start minimized to system tray.
is: Ræsa lágmarkað í kerfisbakkanum.

en: Path too long
is: Slóð er of löng

en: Calibre Library
is: Calibre-bókasafn

en: Failed to create library
is: Mistókst að búa til safn

en: Initializing user interface...
is: Ræsi notendaviðmót...

en: Choose a location for your new calibre e-book library
is: Veldu staðsetningu fyrir nýja Calibre-bókasafnið þitt

en: Repairing failed
is: Viðgerð mistókst

en: Bad database location
is: Röng staðsetning gagnagrunns

en: Startup error
is: Villa í ræsingu

en: Corrupted database
is: Skemmdur gagnagrunnur

en: Starting %s: Loading books...
is: Ræsi %s: Hleð inn bókum...

en: Cannot start calibre
is: Get ekki ræst Calibre

en: &Preferences
is: &Kjörstillingar

en: &Quit
is: &Hætta

en: Unhandled exception
is: Ómeðhöndlað frávik

en: Set date to undefined
is: Setja dagsetningu sem óskilgreinda

en: Set date to today
is: Setja dagsetningu á í dag

en: &Redo
is: &Endurtaka

en: Title &sort:
is: &Röðun bókatitla:

en: &Edit authors
is: Br&eyta höfundum

en: Authors changed
is: Höfundum breytt

en: Author s&ort:
is: Röð&un höfunda:

en: &Number:
is: Nú&mer:

en: Last modified: %s
    
    Double click to view
is: Síðast breytt: %s
    
    Tvísmelltu til að skoða

en: Restore %s from the original
is: Endurheimta %s úr upprunalegu

en: Set the cover for the book from the selected format
is: Setja forsíðu fyrir bókina út frá völdu sniði

en: Set metadata for the book from the selected format
is: Setja lýsigögn fyrir bókina út frá völdu sniði

en: Add a format to this book
is: Bæta sniði við þessa bók

en: Remove the selected format from this book
is: Fjarlægja valið snið úr þessari bók

en: Choose formats for
is: Veldu skráasnið fyrir

en: No permission
is: Ekki aðgangsheimild

en: No format selected
is: Ekkert snið valið

en: &Browse
is: &Flakka

en: Trim bord&ers
is: Skera af &jöðrum

en: Download co&ver
is: Sæk&ja forsíðu

en: &Generate cover
is: Út&búa forsíðu

en: Not a valid picture
is: Er ekki gild mynd

en: Invalid cover
is: Ógild forsíða

en: Rating of this book. 0-5 stars
is: Einkunn þessarar bókar. 0-5 stjörnur

en: Tags changed
is: Breytt merki

en: A comma separated list of languages for this book
is: Kommu-aðgreindur listi yfir tungumál fyrir þessa bók

en: Unknown language
is: Óþekkt tungumál

en: Edit Identifiers
is: Breyta auðkennismerkingum

en: &Ids:
is: Auðkenn&i (ID):

en: The ISBN you entered is not valid. Try again.
is: ISBN-númerið sem þú slóst inn er ekki gilt. Prófaðu aftur

en: Clear publisher
is: Hreinsa útgefanda

en: Schedule download?
is: Áætla niðurhal?

en: Download only &metadata
is: Sækja einungis lýsigögn

en: Download only &covers
is: Sækja einungis forsíður

en: &Configure download
is: Stilla niður&hal

en: Processed %s
is: Meðhöndlaði %s

en: Metadata fields to download
is: Gagnareitir lýsigagna sem á að sækja

en: Merge identifiers
is: Bræða saman auðkennismerkingar

en: Merge tags
is: Sameina merki

en: Compare metadata
is: Bera saman lýsigögn

en: &Accept all remaining
is: &Samþykkja alla sem eftir eru

en: Re&ject all remaining
is: H&afna öllum sem eftir eru

en: R&eject
is: &Hafna

en: Move to next [%s]
is: Fara á næsta [%s]

en: &Mark rejected books
is: &Merkja hafnaðar bækur

en:  [%(num)d of %(tot)d]
is: [%(num)d af %(tot)d]

en: &More pages
is: &Fleiri síður

en: page %d
is: síða %d

en: Next
is: Næsta

en: Previous
is: Fyrri

en: Swap the author and title
is: Víxla höfundi og titli

en: Clear rating
is: Hreinsa einkunn

en: Clear all tags
is: Hreinsa öll merki

en: Clear Ids
is: Hreinsa auðkenni

en: &Download metadata
is: Sækja lýsi&gögn

en: Download metadata for this book [%s]
is: Sækja lýsigögn fyrir þessa bók [%s]

en: Undo last metadata download
is: Afturkalla síðasta niðurhal lýsigagna

en: &Don't save
is: &Ekki vista

en: No downloaded metadata
is: Engin sótt lýsigögn

en: &Continue editing
is: Halda áfram með &breytingar

en: &Stop editing
is: &Hætta breytingum

en: Change cover
is: Breyta forsíðu

en: Co&mments
is: Athugase&mdir

en: &Metadata
is: &Lýsigögn

en: &Cover and formats
is: &Forsíða og skráasnið

en: C&ustom metadata
is: &Sérsniðin lýsigögn

en: &Comments
is: &Athugasemdir

en: Basic metadata
is: Grunn-lýsigögn

en: Custom metadata
is: Sérsniðin lýsigögn

en: Has summary
is: Er með úrdrátt

en: See at
is: Sjá

en: Please wait
is: Augnablik

en: calibre is downloading metadata from:
is: Calibre er að hlaða niður lýsigögnum frá:

en: Title: %s
is: Titill: %s

en: Authors: %s
is: Höfundar: %s

en: Failed to download metadata. Click Show Details to see details
is: Ekki tókst að ná í lýsigögn, smelltu á "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá nánar

en: Current cover
is: Núverandi forsíða

en: Searching...
is: Leita...

en: View this cover at full size
is: Skoða þessa forsíðu í fullri stærð

en: Copy this cover to clipboard
is: Afrita þessa forsíðu á klippispjald

en: Downloading covers for <b>%s</b>, please wait...
is: Næ í forsíður fyrir <b>%s</b>, bíddu aðeins...

en: Failed to download any covers, click "Show details" for details.
is: Ekki tókst að ná í neinar forsíður, smelltu á "Birta ítarlegri upplýsingar" til að sjá nánar.

en: Could not find any covers for <b>%s</b>
is: Gat ekki fundið neinar forsíður fyrir <b>%s</b>

en: Downloading metadata...
is: Sæki lýsigögn...

en: Downloading cover...
is: Næ í forsíðu...

en: Failed to run
is: Tókst ekki að keyra

en: Command line:
is: Skipanalína:

en: Choose a program to open %s files
is: Veldu forrit til að opna %s skrár

en: Executable files
is: Keyranlegar skrár

en: Cannot execute
is: Get ekki keyrt

en: The program %s is not an executable file
is: Forritið %s er ekki keyranleg skrá

en: Application path:
is: Slóð á forrit:

en: %s is not a valid macOS application bundle.
is: %s er ekki gildur forritavöndull fyrir macOS.

en: Choose a program
is: Veldu forrit

en: Gathering data, please wait...
is: Safna gögnum, hinkraðu aðeins...

en: &Browse computer for program
is: Va&fra í tölvunni að forriti

en: Error finding programs
is: Villa við að finna forrit

en: Change &icon
is: Bre&yta táknmynd

en: No selection
is: Ekkert valið

en: No application selected
is: Ekkert forrit valið

en: Choose new icon
is: Veldu nýja táknmynd

en: Invalid icon
is: Ógild táknmynd

en: Could not load image from %s
is: Gat ekki hlaðið inn mynd frá %s

en: cover image
is: forsíðumynd

en: Open {0} files with {1}
is: Opna {0} skrár með {1}

en: Restore settings to default values. You have to click Apply to actually save the default settings.
is: Endurheimta stillingar á sjálfgefin gildi. Þú verður svo að smella á 'Virkja' til að raunverulega vista sjálfgefnu stillingarnar.

en: Configure
is: Stilla

en: Overwrite existing duplicate formats
is: Skrifa yfir fyrirliggjandi tvítekin snið

en: Choose a folder
is: Veldu möppu

en: Invalid folder
is: Ógild mappa

en: Read &metadata from file contents rather than file name
is: Lesa lýsigögn úr efni skrárinnar fremur en skráarheitinu

en: Reading &metadata
is: Les lýsi&gögn

en: &Mark newly added books
is: &Merkja nýviðbættar bækur

en: Contro&l how tags are processed:
is: Stýra &hvernig unnið er með merki:

en: Control how auth&ors are processed:
is: Stýra hvernig &unnið er með höfunda:

en: Rules to manipulate a&uthor names
is: Reglur til að &umbreyta nöfnum höfunda

en: Automatically add files of &all types (not just e-books)
is: Bæt&a sjálfvirkt við skrám af öllum tegundum (ekki bara rafbókum)

en: Folder to automatically add files from
is: Mappa sem á að bæta skrám sjálfvirkt inn úr

en: Browse for folder
is: Finna möppu

en: Check for &duplicates when automatically adding files
is: Athu&ga með tvítök þegar skrám er bætt við sjálfvirkt

en: &Automatic adding
is: S&jálfvirk viðbæting

en: High
is: Mikill

en: Low
is: Lítill

en: Very low
is: Mjög lítill

en: Confirmation dialogs have all been reset
is: Allir óvirkir staðfestingargluggar hafa verið endurstilltir

en: Notify when a &new version is available
is: Láta vita þegar &ný útgáfa er tiltæk

en: Job &priority:
is: &Forgangur verks:

en: Preferred &input format order:
is: &Inntakssnið sem þú vilta nota:

en: Preferred &output format:
is: Úttakssnið sem þú vilta n&ota:

en: If checked, Yes/No custom columns values can be Yes, No, or Unknown.
    If not checked, the values can be Yes or No.
is: Ef merkt er við þetta, munu sérsniðnir Já/Nei-dálkar geta innihaldið 'Já', 'Nei' eða 'Óþekkt'.
    Ef ekki er merkt, geta gildin aðeins verið 'Já' eða 'Nei'.

en: &Yes/No columns have three values (needs restart)
is: &Já/Nei-dálkar hafa þrjú gildi (krefst endurræsingar)

en: Default network &timeout:
is: Sjálfgefin &tímamörk nettenginga:

en: Set the default timeout for network fetches (i.e. anytime we go out to the internet to get information)
is: Stilltu sjálfgefin tímamörk fyrir netbeiðnir (þ.e.a.s. ævinlega þegar upplýsingar eru sóttar af netinu)

en:  seconds
is:  sekúndur

en: Reset all disabled &confirmation dialogs
is: En&durstilla alla óvirka staðfestingarglugga

en: Use internal &viewer for:
is: Nota innbyggðan s&koðara fyrir:

en: Virtual library to apply when the current &library is opened:
is: Sýndarbó&kasafn sem á að virkja þegar núverandi safn er opnað:

en: Automatically send downloaded &news to e-book reader
is: Se&nda sóttar fréttir sjálfvirkt í rafbókalesarann

en: &Delete news from library when it is automatically sent to reader
is: &Eyða fréttum úr bókasafni þægar þær eru sendar í lesara

en: All columns
is: Allir dálkar

en: icon with text
is: táknmynd með texta

en: icon with no text
is: táknmynd án texta

en: composed icons w/text
is: samsettar táknmyndir m/texta

en: composed icons w/no text
is: samsettar táknmyndir án texta

en: is true
is: er satt

en: is false
is: er ósatt

en: is undefined
is: er óskilgreint

en: has id
is: hefur auðkenni

en: does not have id
is: hefur ekki auðkenni

en: is equal to
is: er jafnt og

en: is not set
is: er ekki stillt

en: is more days ago than
is: er fyrir fleiri dögum en

en: is fewer days ago than
is: er fyrir færri dögum en

en: is more days from now than
is: er fyrir fleiri dögum síðan en

en: is fewer days from now than
is: er fyrir færri dögum síðan en

en: has
is: hefur

en: does not have
is: hefur ekki

en: has pattern
is: hefur mynstur

en: does not have pattern
is: hefur ekki mynstur

en: does not contain
is: inniheldur ekki

en: Enter a number
is: Settu inn tölu

en: Enter a string.
is: Settu inn streng.

en: Enter a regular expression
is: Settu inn reglulega segð

en: column coloring
is: litun dálks

en: column icon
is: táknmynd dálks

en: Cover grid emblem
is: Tákn forsíðureita

en: Add the emblem:
is: Bæta við tákninu:

en: of the column:
is: af dálkinum:

en: &Add new image
is: &Bæta við nýrri mynd

en: (Images should be square-ish)
is: (Myndir ættu að vera nálægt því ferningslaga)

en: Choose &more than one icon
is: Veldu &meira en eina táknmynd

en: &Add icon
is: &Bæta við táknmynd

en: Only if the following conditions are all satisfied:
is: Aðeins ef öllum eftirfarandi skilyrðum er mætt:

en: Open to see checkboxes
is: Opna til að sjá gátreiti

en: Sample text
is: Textadæmi

en: No icon selected
is: Engin táknmynd valin

en: Invalid condition
is: Ógilt skilyrði

en: One of the conditions for this rule is invalid: <b>%s</b>
is: Eitt af skilyrðunum fyrir þessa reglu er ógilt: <b>%s</b>

en: No conditions
is: Engin skilyrði

en: color
is: litur

en: 
                    <p>Advanced rule for column <b>%(col)s</b>:
                    <pre>%(rule)s</pre>
is: 
                    <p>Ítarleg regla fyrir dálk <b>%(col)s</b>:
                    <pre>%(rule)s</pre>

en: 
                    <p>Advanced rule:
                    <pre>%(rule)s</pre>
is: 
                    <p>Ítarleg regla:
                    <pre>%(rule)s</pre>

en: (<span style="color: %s;">sample</span>)
is: (<span style="color: %s;">dæmi</span>)

en: <p>Add the emblem <b>{0}</b> to the cover if the following conditions are met:</p>
    <ul>{1}</ul>
is: <p>Bæta tákninu <b>{0}</b> við forsíðuna ef eftirfarandi skilyrði eru uppfyllt:</p>
    <ul>{1}</ul>

en: &Add rule
is: Bæt&a við reglu

en: &Remove rule(s)
is: Fja&rlægja reglu/r

en: Move the selected rule up
is: Færa valda reglu upp

en: Move the selected rule down
is: Færa valda reglu niður

en: Add ad&vanced rule
is: Bæta &við ítarlegri reglu

en: Import rules from a file
is: Flytja reglur inn úr skrá

en: You can control the color of columns in the book list by creating "rules" that tell calibre what color to use. Click the "Add rule" button below to get started.<p>You can <b>change an existing rule</b> by double clicking it.
is: Þú getur stýrt litum dálka í bókalista með því að útbúa "reglur" sem segja Calibre hvaða lit eigi að nota. Smelltu á "Bæta við reglu" hnappinn hér fyrir neðan til að byrja.<p>Þú getur <b>breytt fyrirliggjandi reglu</b> með því að tvísmella á hana.

en: You can add icons to columns in the book list by creating "rules" that tell calibre what icon to use. Click the "Add rule" button below to get started.<p>You can <b>change an existing rule</b> by double clicking it.
is: Þú getur bætt við táknmyndum við dálka í bókalist með því að útbúa "reglur" sem segja Calibre hvaða táknmynd eigi að nota. Smelltu á "Bæta við reglu" hnappinn hér fyrir neðan til að byrja.<p>Þú getur <b>breytt fyrirliggjandi reglu</b> með því að tvísmella á hana.

en: You can add emblems (small icons) that are displayed on the side of covers in the Cover grid by creating "rules" that tell calibre what image to use. Click the "Add rule" button below to get started.<p>You can <b>change an existing rule</b> by double clicking it.
is: Þú getur bætt við táknum (litlar táknmyndir) sem birtast þá við hlið forsíðna í forsíðureitum með því að útbúa "reglur" sem segja Calibre hvaða mynd eigi að nota. Smelltu á "Bæta við reglu" hnappinn hér fyrir neðan til að byrja.<p>Þú getur <b>breytt fyrirliggjandi reglu</b> með því að tvísmella á hana.

en: Show &emblems next to the covers
is: &Birta tákn við hlið forsíðna

en: No rule selected
is: Engin regla valin

en: No rule selected for %s.
is: Engin regla valin fyrir %s.

en: removal
is: fjarlæging

en: Rules
is: Reglur

en: No valid rules found
is: Engar gildar reglur fundust

en: No valid rules were found in {}.
is: Engar gildar reglur fundust í {}.

en: Column header
is: Fyrirsögn dálks

en: Lookup name
is: Uppflettinafn

en: Type
is: Tegund

en: Yes/No with text
is: Já/Nei með texta

en: Ampersand separated text, shown in the Tag browser
is: Texti aðgreindur með '&'-merki, birt í merkjavafranum

en: You must select a column to delete it
is: Þú verður að velja dálk til að eyða honum

en: The selected column is not a custom column
is: Valinn dálkur er ekki sérsniðinn dálkur

en: Do you really want to delete column %s and all its data?
is: Viltu í alvörunni eyða dálknum %s og öllum gögnum í honum?

en: Here you can re-arrange the layout of the columns in the calibre library book list. You can hide columns by unchecking them. You can also create your own, custom columns.
is: Hér geturðu endurraðað framsetningu dálka í bókalista Calibre-bókasafns. Þú gerur falið dálka með því að fjarlægja gátmerki úr fremsta reitnum. Þú getur líka búið til þína eigin sérsniðnu dálka.

en: Remove a user-defined column
is: Fjarlægja notanda-skilgreindan dálk

en: Add a user-defined column
is: Bæta við notanda-skilgreindum dálki

en: Edit settings of a user-defined column
is: Breyta stillingum á notanda-skilgreindum dálki

en: Add &custom column
is: Bæta við sérsniðnum &dálki

en: Restore settings to default values. Only settings for the currently selected section are restored.
is: Endurheimta stillingar á sjálfgefin gildi.Einungis stillingar fyrir þann hluta sem nú er valinn verða endurheimtar.

en: Text, column shown in the Tag browser
is: Texti, dálkur birtur í merkjavafranum

en: Comma separated text, like tags, shown in the Tag browser
is: Kommu-aðgreindur texti, eins og merki, birt í merkjavafranum

en: Long text, like comments, not shown in the Tag browser
is: Langur texti, eins og athugasemdir, ekki birtur í merkjavafranum

en: Text, but with a fixed set of permitted values
is: Texti, en með föstum forákvörðuðum gildum

en: Floating point numbers
is: Fleytitölur

en: Integers
is: Heiltölur

en: Ratings, shown with stars
is: Einkunnir, birtar með stjörnugjöf

en: Yes/No
is: Já/Nei

en: Create a custom column
is: Búa til sérsniðinn dálk

en: Edit custom column
is: Breyta sérsniðnum dálki

en: My Tags
is: Merkin mín

en: My Series
is: Ritraðirnar mínar

en: My Rating
is: Stjörnugjöfin mín

en: People
is: Fólk

en: My Title
is: Titillinn minn

en: Quick create:
is: Búa til í skyndi:

en: Names
is: Nöfn

en: Short text
is: Stuttur texti

en: Optional text describing what this column is for
is: Valfrjáls texti til að lýsa til hvers þessi dálkur er

en: Default: (nothing)
is: Sjálfgefið: (ekkert)

en: Field template. Uses the same syntax as save templates.
is: Svæðissnið. Notar sömu málskipan og við vistun sniðmáta.

en: No heading
is: Engin fyrirsögn

en: Show heading above the text
is: Birta fyrirsögn fyrir ofan textann

en: Show heading to the side of the text
is: Birta fyrirsögn við hlið textans

en: Short text, like a title
is: Stuttur texti, eins og titill

en: Interpret this column as:
is: Túlka þennan dálk sem:

en: Allow half stars
is: Leyfa hálfar stjörnur

en: Show in Tag browser
is: Sýna í merkjavafra

en: If checked, this column will appear in the Tag browser as a category
is: Ef merkt er við þetta, mun þessi dálkur birtast í merkjavafranum sem flokkur

en: Default: dd MMM yyyy.
is: Sjálfgefið: dd MMM yyyy.

en: No lookup name was provided
is: Ekkert uppflettinafn var tilgreint

en: No column heading was provided
is: Engin fyrirsögn dálks var gefin

en: The heading %s is already used
is: Fyrirsögnin %s er þegar í notkun

en: The color {0} is unknown
is: Liturinn {0} er óþekktur

en: Copy to &clipboard
is: Afrita á &klippispjald

en: User-defined device information
is: Upplýsingar notandans um tæki

en: Add an email address to which to send books
is: Bæta við tölvupóstfangi sem á að senda rafbækur til

en: &Add email
is: &Bæta við tölvupóstfangi

en: Make &default
is: &Gera sjálfgefið

en: &Remove email
is: &Fjarlægja tölvupóstfang

en: Email
is: Tölvupóstfang

en: Subject
is: Viðfangsefni

en: Alias
is: Samnefni

en: Auto send
is: Senda sjálfvirkt

en: new email address
is: nýtt tölvupóstfang

en: The list of devices that you have asked calibre to ignore. Uncheck a device to have calibre stop ignoring it.
is: Listi yfir þau tæki sem þú hefur beðið Calibre um að hunsa. Taktu merkið af tækinu svo að Calibre hætti að hunsa það.

en: The list of device plugins you have disabled. Uncheck an entry to enable the plugin. calibre cannot detect devices that are managed by disabled plugins.
is: Listi yfir þær tækjaviðbætur sem þú hefur gert óvirkar. Taktu merkið af færslu til að virkja viðbótina. Calibre finnur ekki tæki sem stýrt er af óvirkum forritsviðbótum.

en: Search for the author on Goodreads
is: Leita að höfundinum á Goodreads

en: Search for the author on Amazon
is: Leita að höfundinum á Amazon

en: Search for the author in your calibre library
is: Leita að höfundinum í Calibre-bókasafninu þínu

en: Search for the author on Wikipedia
is: Leita að höfundinum á Wikipedia

en: Search for the author on Google Books
is: Leita að höfundinum á Google Books

en: Search for the book on Goodreads
is: Leita að bókinni á Goodreads

en: Search for the book on Amazon
is: Leita að bókinni á Amazon

en: Search for the book on Google Books
is: Leita að bókinni á Google Books

en: Use a custom search URL
is: Nota sérsniðna leitarslóð

en: Clicking on &author names should:
is: Þeg&ar smellt er á nafn höfundar ætti:

en: Enter the URL
is: Settu inn vefslóð

en: Create a new rule
is: Búa til nýja reglu

en: &Key:
is: Ly&kill:

en: The name that will appear in the Book details panel
is: Nafnið sem mun birtast á spjaldi með nánari upplýsingum um bók

en: Key
is: Lykill

en: Template
is: Sniðmát

en: The %s field cannot be empty
is: %s reiturinn má ekki vera tómur

en: Create rules for identifiers
is: Búa til reglur fyrir auðkenni

en: Create rules to convert identifiers into links.
is: Búa til reglur til að umbreyta auðkennum í tengla

en: &Edit rule
is: Br&eyta reglu

en: Icon theme: <b>%s</b>
is: Táknmyndaþema: <b>%s</b>

en: calibre style
is: Calibre-stíll

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: No subtitle
is: Enginn undirtitill

en: Bottom
is: Neðst

en: Top
is: Efst

en: Never
is: Aldrei

en: Off
is: Slökkt

en: Small
is: Lítil

en: Medium
is: Miðlungs

en: Always
is: Alltaf

en: If there is enough room
is: Ef það er nægilegt pláss

en: By first letter
is: Eftir fyrsta staf

en: Partitioned
is: Upphlutað

en: Default
is: Sjálfgefið

en: All on 1 tab
is: Allt á 1 flipa

en: Column &coloring
is: Litun dálks

en: Column &icons
is: Táknmyndir dálks

en: Change &color
is: &Breyta lit

en: Change &background image
is: Breyta &bakgrunnsmynd

en: Wide
is: Breitt

en: Narrow
is: Þröngt

en: Current aspect ratio (width/height): %.2g
is: Fyrirliggjandi stærðarhlutföll (breidd/hæð): %.2g

en: Current space used: %s
is: Fyrirliggjandi diskpláss notað: %s

en: Choose background color for the Cover grid
is: Veldu bakgrunnslit fyrir forsíðureitina

en: Remove background image?
is: Fjarlægja bakgrunnsmynd?

en: User interface style (&needs restart):
is: Stíll &notandaviðmóts (krefst endurræsingar):

en: Choose &language (needs restart):
is: Veldu tungumá&l (krefst endurræsingar):

en: Enable s&ystem tray icon (needs restart)
is: Virkja táknmynd í &kerfisbakka (krefst endurræsingar)

en: Disable all animations. Useful if you have a slow/old computer.
is: Gera allar hreyfingar óvirkar. Gagnast vel ef þú ert með gamla/hægvirka tölvu.

en: Disable &animations
is: Gera hreyfingar óvirkar

en: Disable n&otifications on job completion
is: Gera tilkynnin&gar óvirkar þegar verki lýkur

en: Show the &splash screen at startup
is: Birta upphafs&skjá við ræsingu

en: Show &tooltips in the book list
is: Birta vísbendingar í bókalista

en: &Interface font:
is: &Letur í notandaviðmóti:

en: Change &font (needs restart)
is: Breyta &letri (krefst endurræsingar)

en: Toolbar
is: Verkfærastika

en: Icon si&ze:
is: Stærð táknm&ynda:

en: Show &text under icons:
is: Sýna &texta undir táknmyndum:

en: Use t&wo lines for the text under the icons (needs restart)
is: Nota t&vær línur fyrir texta undir táknmyndum (krefst endurræsingar)

en: E&xtra spacing to add between rows in the book list (can be negative):
is: Viðbótar-millibil sem bætt er við bil milli raða í bókalista (má vera neikvætt):

en: Show &row numbers in the book list
is: Birta númer &raða í bókalista

en: Draw a &grid in the book list
is: &Birta reitalínur í bókalista

en: Allow using &drag and drop to merge books
is: L&eyfa draga-og-sleppa við sameiningu báoka

en: &Main interface
is: Aðalvið&mót

en: Control the Cover grid view. You can enable this view by clicking the "Layout" button in the bottom right corner of the main calibre window.
is: Stjórnaðu reitaskipulagi forsíðusýnarinnar. Þú getur virkjað þessa sýn með því að smella á "Framsetning" hnappinn neðst til hægri í aðalglugga Calibre.

en: Field to show &under the covers:
is: Gagnasvið sem á að birta &undir forsíðum:

en: Spac&ing between covers:
is: Bil milli for&síðna:

en:  cm
is:  sm

en: Background for the Cover grid
is: Bakgrunnslitur fyrir forsíðureitina

en: &Larger covers
is: &Stærri forsíður

en: &Smaller covers
is: &Minni forsíður

en: Cover &height:
is: &Hæð forsíðu:

en: Cover &width:
is: &Breidd forsíðu:

en: Reset size to automatic
is: Endurstilla stærð á sjálfvirkt

en: &Reset size
is: Endu&rstilla stærð

en: By default, calibre chooses a cover size based on your computer's screen size. You can change the cover size here:
is: Sjálfgefið velur Calibre stærð forsíðu efti því hver skjástærð tölvunnar þinnar er. Þú getur breytt stærð forsíðu hér:

en: Size of the emblems (if any) shown &next to the covers:
is: Stærð ták&na sem birt eru við hlið forsíðna:

en: Show a &field (such as title) under the covers
is: Birta gagnasvið (eins og titil) undir forsíðum

en: &Location of the emblems shown next to the covers:
is: Staðsetning tá&kna sem birt eru við hlið forsíðna:

en: &Emblems
is: &Tákn

en: Caching of covers for improved performance
is: Forsíður settar í biðminni fyrir betri afköst

en: There are two kinds of caches that calibre uses to improve performance when rendering covers in the grid view. A disk cache that is kept on your hard disk and stores the cover thumbnails and an in memory cache used to ensure flicker free rendering of covers. For best results, keep the memory cache small and the disk cache large, unless you have a lot of extra RAM in your computer and don't mind it being used by the memory cache.
is: Það eru tvær tegundir biðminnis sem Calibre notar til að bæta afköst þegar verið er að myndgera forsíður í reitasýn. Biðminni á diski er frátekið á hörðum diski til að geyma smámyndir af forsíðum og svo biðminni í vinnsluminninu til að tryggja að myndgerð forsíðnanna sjálfra verði án tafa (þær blikki ekki). Til að árangur verði sem bestur, skaltu halda biðminni í vinnsluminni frekar litlu og biðminni á diski frekar stóru, nema auðvitað ef þú sért með ókjör af vinnsluminni (RAM) í tölvunni og hafir ekkert á móti því að það sé notað undir biðminni.

en: Disable
is: Gera óvirkt

en: &Empty disk cache
is: Tæma biðminni af &diski

en: Number of screenfulls of covers to cache in &memory (keep this small):
is: Há&marksfjöldi skjáfylla með forsíðum sem ætti að geyma í biðminni (hafðu þetta lítið):

en: Maximum amount of &disk space to use for caching thumbnails:
is: Hámarks&diskpláss undir biðminni fyrir smámyndir:

en: &Performance
is: &Afköst

en: Cover &grid
is: F&orsíðureitir

en: Create rules to convert &identifiers into links
is: Búa til reglur til að umbreyta auð&kennum í tengla

en: Show the size of the book's cover in pixels
is: Sýna stærð á forsíðu bókarinnar í mynddílum

en: Show cover &size
is: Birta &stærð forsíðu

en: Use &Roman numerals for series
is: Nota &rómverskar tölur fyrir ritraðir

en: &Book details
is: Nánar um &bókina

en: Edit metadata (single) &layout:
is: Einfö&ld framsetning við að breyta lýsigögnum:

en: Spacing between &items:
is: Bil á m&illi atriða:

en: Co&llapse when more items than:
is: Fe&lla saman þegar atriði eru fleiri en:

en: &Tag browser
is: &Merkjavafri

en: &Number of covers to show in browse mode (needs restart):
is: &Hámarksfjöldi forsíðna sem birtur er í skoðunarham (krefst endurræsingar):

en: Template &editor
is: Sniðmátar&itill

en: &Template for caption:
is: Sniðmá&t fyrir lýsingu:

en: Fie&ld for sub-title:
is: Gagnasvið fyrir undirtiti&l:

en: Cover &browser
is: &Forsíðuvafri

en: &Double click changes examined column
is: Tvísmellur breytir &dálki sem verið er að skoða

en: Select columns to display
is: Veldu dálka sem á að birta

en: &Quickview
is: &Flýtiskoðun

en: version
is: útgáfa

en: created by Kovid Goyal
is: - hannað af Kovid Goyal

en: Run Welcome &wizard
is: Keyra upphafsleiðar&vísinn

en: Save changes
is: Vista breytingar

en: Cancel and return to overview
is: Hætta við og fara aftur í yfirlit

en: Source
is: Uppruni

en: Cover priority
is: Forgangur forsíðu

en: Published date
is: Útgáfudagsetning

en: <b>Configure %(name)s</b><br>%(desc)s
is: <b>Stilla %(name)s</b><br>%(desc)s

en: No source selected
is: Enginn gagnagjafi valinn

en: No source selected, cannot configure.
is: Enginn gagnagjafi valinn, get ekki stillt.

en: Metadata sources
is: Uppsprettur lýsigagna

en: If you uncheck any fields, metadata for those fields will not be downloaded
is: Ef þú tekur merki úr reitum, verður ekki náð í viðkomandi lýsigögn

en: &Select all
is: &Velja allt

en: &Set as default
is: &Setja sem sjálfgefið

en: Convert all downloaded comments to plain &text
is: Umbreyta öllum sóttum athugasemdum í hreinan &texta

en: Swap &author names from FN LN to LN, FN
is: Víxla nöfnum höfunda úr FN EN í EN, FN

en: Append comments to &existing
is: Bæta athugas&emdum við það sem þegar er til

en:  secs
is:  sek

en: No proxies used
is: Engir milliþjónar notaðir

en: Debug &device detection
is: Villu&kemba tækjaskynjun

en: Never abort
is: Aldrei hætta við

en:  minutes
is:  mínútur

en: Create a calibre &icon theme
is: Búa t&il Calibre-táknmyndaþema

en: That format has no metadata writers enabled. A plugboard will probably have no effect.
is: Þetta snið hefur engin virkjuð lýsigögn. Tengispjald mun sennilega ekki hafa nein áhrif.

en: That format and device already has a plugboard.
is: Þetta snið og tæki hafa nú þegar tengispjald.

en: Possibly override plugboard?
is: Skal eiga á hættu að skrifa yfir tengispjald?

en: A more general plugboard already exists for that format and device. Are you sure you want to add the new plugboard?
is: Almennara tengispjald er nú þegar til fyrir þetta snið og tæki. Ertu viss um að þú viljir bæta við nýju tengispjaldi?

en: Add possibly overridden plugboard?
is: Skal bætt við tengispjaldi sem hugsanlega er búið að skrifa yfir?

en: More specific device plugboards exist for that format. Are you sure you want to add the new plugboard?
is: Sértækari tengispjöld eru til fyrir þetta snið. Ertu viss um að þú viljir bæta við nýju tengispjaldi?

en: Really add plugboard?
is: Er þér full alvara að bæta við tengispjaldi?

en: A different plugboard matches that format and device combination. Are you sure you want to add the new plugboard?
is: Annars konar tengispjald á við þessa snið- og tækjasamsetningu. Ertu viss um að þú viljir bæta við nýju tengispjaldi?

en: More specific format and device plugboards already exist. Are you sure you want to add the new plugboard?
is: Sértækari snið og tengispjöld tækja eru nú þegar til. Ertu viss um að þú viljir bæta við nýju tengispjaldi?

en: Invalid destination
is: Ógildur áfangastaður

en: 
    Customization:
is: 
    Sérsníðing:

en: 
    
    This plugin has been disabled
is: 
    
    Þessi viðbót hefur verið gerð óvirk

en: Search for plugin
is: Leita að viðbót

en: files
is: skrár

en: No valid plugin path
is: Engin gild slóð á viðbót

en: %s is not a valid plugin path
is: %s er ekki gild slóð á viðbót

en: Disabling the plugin %s is not allowed
is: Ekki er leyft að gera %s viðbótina óvirka

en: Are you sure you want to remove the plugin: %s?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja forritsviðbótina: %s?

en: Cannot remove builtin plugin
is: Get ekki fjarlægt innbyggða forritsviðbót

en:  cannot be removed. It is a builtin plugin. Try disabling it instead.
is:  er ekki hægt að fjarlægja. Þetta er innbyggð viðbót. Prófaðu frekar að gera hana óvirka.

en: Here you can customize the behavior of calibre by controlling what plugins it uses.
is: Hér geturðu sérsniðið hegðun Calibre með því að stjórna hvaða forritsviðbætur það notar.

en: Show only those plugins that have been installed by you
is: Sýna eingöngu viðbætur sem þú hefur sett upp

en: Show only &user installed plugins
is: Sýna eingöngu viðbætur sem notandinn hefur sett &upp

en: Get &new plugins
is: &Ná í nýjar forritsviðbætur

en: Check for &updated plugins
is: Athuga með &uppfærðar viðbætur

en: &Load plugin from file
is: &Hlaða inn viðbót úr skrá

en: This setting can be overridden for <b>individual devices</b>, by clicking the device icon and choosing "Configure this device".
is: Þessa stillingu er mögulegt að hunsa fyrir <b>einstök tæki</b>, með því að smella á tákn tækisins og velja "Stilla þetta tæki".

en: Any custom field
is: Einhver sérsniðinn gagnareitur

en: Save template
is: Vista sniðmát

en: Available variables:
is: Tiltækar breytur:

en: Save metadata in a separate &OPF file
is: Vista lýsigögn í aðskilda &OPF-skrá

en: Here you can control how calibre will save your books when you click the "Save to disk" button:
is: Stýrir með hvaða hætti Calibre vistar rafbækurnar þínar þegar smellt er á "Vista á disk"-hnappinn:

en: Change paths to &lowercase
is: Umbreyta slóðum í &lágstafi

en: Replace space with &underscores
is: Skipta út bilum fyrir &undirstrik

en: Format &dates as:
is: Sníða &dagsetningar sem:

en: Update &metadata in saved copies
is: U&ppfæra lýsigögn í vistuðum lýsigögnum

en: File &formats to save:
is: S&kráasnið sem á að vista:

en: Save &cover separately
is: Vista &forsíðu sér

en: Convert non-English characters to &English equivalents
is: Umbr&eyta ekki-enskum stöfum yfir í ensk jafngildi

en: Enter new or select existing name
is: Settu inn nýtt eða veldu fyrirliggjandi heiti

en: Match all
is: Samsvara öllu

en: Match any
is: Samsvara hverju sem er

en: Grouped search terms
is: Hópuð leitarorð

en: Incompatible options
is: Ósamhæfðir valkostir

en: Clear search histories from all over calibre. Including the book list, E-book viewer, fetch news dialog, etc.
is: Hreinsa alla leitarferla úr Calibre. Þar með töldum bókalista, rafbókaskoðara, fréttaglugga, o.s.frv.

en: Clear search &histories
is: &Hreinsa leitarferla

en: What to search by default
is: Hverju eigi sjálfgefið að leita eftir

en: When you enter a search term without a prefix, by default calibre will search all metadata for matches. For example, entering, "asimov" will search not just authors but title/tags/series/comments/etc. Use these options if you would like to change this behavior.
is: Þegar þú setur inn leitarorð án forskeytis, mun Calibre sjálfgefið leita í öllum lýsigögnum eftir samsvörunum. Til dæmis, ef sett er inn "asimov" verður leitað ekki bara í höfundum heldur einnig í titlum/merkjum/ritröðum/athugasemdum, o.s.frv. Notaðu þessa valkosti ef þú vilt breyta þeirri hegðun.

en: &Limit the searched metadata
is: Takmarka þau &lýsigögn sem letað er eftir

en: Search as you &type
is: Lei&ta um leið og skrifað er

en: Case &sensitive searching
is: Gera greinarmun á hástöfum/lágstöfum við leit

en: &Highlight search results instead of restricting the book list to the results
is: Á&herslulita leitarniðurstöður í stað þess að þrengja bókalistann niður í það sm finnst

en: Show a &quick toggle button to switch between highlighting and restricting results next to the Search bar
is: Birta flýtiví&xlhnapp næst leitarstiku til að skipta á milli áherslulitunar og þrengingar leitarniðurstaðna

en: Genera&l
is: A&lmennt

en: &Names:
is: &Nöfn:

en: Delete the current search term
is: Eyða núverandi leitarorðum

en: &Value:
is: &Gildi:

en: Make &user categories from:
is: Útbúa flokka n&otandans úr:

en: &Grouped searches
is: &Hópaðar leitir

en: What to search when searching similar books
is: Hverju á að leita eftir þegar letað er að áþekkum bókum

en: S&imilar authors:
is: Áþekk&ir höfundar:

en: Si&milar series:
is: Áþekkar &ritraðir:

en: Similar &tags:
is: Áþekk &merki:

en: Simi&lar publishers:
is: Áþekkir út&gefendur:

en: &Similar books
is: Áþekkar &bækur

en: Only on send
is: Aðeins við sendingu

en: Automatic management
is: Sjálfvirk umsýsla

en: Browse for the file
is: Fletta að skránni

en: Choose a file
is: Veldu skrá

en: &Start server
is: &Ræsa miðlara

en: St&op server
is: Stöð&va miðlara

en: &Test server
is: &Prófa miðlara

en: Content server listening at: %s
is: Efnismiðlari hlustar á: %s

en: Change password for {}
is: Breyta lykilorði fyrir {}

en: Add new user
is: Bæta við nýjum notanda

en: Set the password for this user
is: Stilla lykilorðið fyrir þennan notanda

en: &Repeat password:
is: Endu&rtaka lykilorð:

en: Empty username
is: Autt notandanafn

en: You must enter a username
is: Þú verður að setja notandanafn

en: Username already exists
is: Notandanafnið er þegar til staðar

en: Username is not valid
is: Notandanafnið er ógilt

en: Password do not match
is: Lykilorðin passa ekki saman

en: The two passwords you entered do not match!
is: Lykilorðin sem þú settir inn stemma ekki!

en: Empty password
is: Tómt lykilorð

en: You must enter a password for this user
is: Þú verður að setja inn lykilorð fyrir þennan notanda

en: Invalid password
is: Ógilt lykilorð

en: A search expression
is: Leitarsegð

en: All except the specified libraries
is: Allt nema tilteknu söfnin

en: All libraries
is: Öll söfn

en: Only the specified libraries
is: Aðeins tilteknu söfnin

en: Allow access to:
is: Leyfa aðgang að:

en: Specify the libraries below:
is: Tilgreindu söfnin hér fyrir neðan:

en: No libraries specified
is: Engin bókasöfn tilgreind

en: Change &password
is: Breyta ly&kilorði

en: &Add user
is: Bæt&a við notanda

en: &Remove user
is: Fja&rlægja notandaaðgang

en: Thumbnail &height:
is: &Hæð smámynda:

en: &Import template
is: Flytja &inn sniðmát

en: E&xport template
is: &Flytja út sniðmát

en: Choose template file
is: Veldu sniðmátsskrá

en: Template files
is: Sniðskrár

en: &Main
is: &Aðal

en: &User accounts
is: Notendaað&gangar

en: Book &list template
is: Sniðmát bóka&lista

en: Failed to start Content server
is: Mistókst að ræsa efnismiðlara

en: Error log:
is: Villuannáll:

en: No error log found
is: Engin villumeldingaskrá fannst

en: Access log:
is: Aðgangsannáll:

en: No access log found
is: Engin aðgangsskrá fannst

en: &Clear logs
is: &Hreinsa atvikaskrár

en: No users specified
is: Engir notendur tilgreindir

en: You need to restart the server for changes to take effect
is: Það þarf að endurræsa þjóninn til að breytingarnar taki gildi

en: Name %s already used
is: Nafnið %s er þegar í notkun

en: &Replace
is: &Skipta út

en: C&reate
is: &Búa til

en: Enter the name of the function to create.
is: Settu inn nafnið á fallinu sem á að útbúa.

en: Argument &count:
is: &Fjöldi viðfanga:

en: Set this to -1 if the function takes a variable number of arguments
is: Settu þetta sem -1 ef fallið tekur við breytilegum fjölda viðfanga

en: Replace
is: Skipta út

en: Choose a texture
is: Veldu efnisáferð

en: Add texture
is: Bæta við efnisáferð

en: Remove texture
is: Fjarlægja efnisáferð

en: Donate to support the development of calibre
is: Gefðu peninga til að styðja áframhaldandi þróun Calibre

en: Location Manager
is: Staðsetningastýring

en: Separator
is: Aðgreinir

en: %d books
is: %d bækur

en: The main toolbar
is: Aðalverkfærastikan

en: The main toolbar when a device is connected
is: Aðalverkfærastikan þegar tæki er tengt

en: The optional second toolbar
is: Valfrjáls aukaverkfærastika

en: The menubar
is: Valmyndastikan

en: The menubar when a device is connected
is: Valmyndastikan þegar tæki er tengt

en: The context menu for the books in the calibre library
is: Samhengisvalmyndin fyrir bækur í Calibresafninu þínu

en: The context menu for the split book list
is: Samhengisvalmyndin fyrir klofinn bókalista

en: The context menu for the books on the device
is: Samhengisvalmyndin fyrir bækur á tækinu

en: The context menu for the Cover browser
is: Samhengisvalmyndin fyrir forsíðuvafrann

en: Click to choose toolbar or menu to customize
is: Veldu verkfærastiku eða valmynd sem á að sérsníða

en: Preferences missing
is: Kjörstillingar vantar

en: Location manager missing
is: Staðsetningastýringu vantar

en: <p>The toolbar in calibre is different depending on whether a device is connected or not. Choose <b>which toolbar</b> you would like to customize:
is: <p>Verkfærastikan í Calibre breytist eftir því hvort tæki sé tengt eða ekki. Veldu <b>hvaða verkfærastiku</b> þú vilt sérsníða:

en: Choose the toolbar to customize
is: Veldu verkfærastiku sem á að sérsníða

en: A&vailable actions
is: Tiltæ&kar aðgerðir

en: Add selected actions to toolbar
is: Bæta völdum aðgerðum á verkfærastiku

en: Remove selected actions from toolbar
is: Fjarlægja valdar aðgerðir af verkfærastiku

en: &Current actions
is: F&yrirliggjandi aðgerðir

en: Move selected action up
is: Færa valda aðgerð upp

en: Move selected action down
is: Færa valda aðgerð niður

en: ID
is: Auðkenni (ID)

en: &Reset this tweak
is: Endu&rstilla þessa breytingu

en: View log
is: Skoða annál

en: Choose files
is: Veldu skrár

en: Collecting metadata...
is: Safna lýsigögnum...

en: Saving %d books...
is: Vista %d bækur...

en: Copying files and writing metadata...
is: Afrita skrár og skrifa lýsigögn...

en: Copying files...
is: Afrita skrár...

en: Requested formats not available
is: Umbeðin snið eru ekki tiltæk

en: No %s format file present
is: Engin skrá á %s-sniði er til staðar

en: Failed to update metadata in some books, click "Show details" for more information
is: Gat ekki uppfært lýsigögn í sumum bókum, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: Failed to save any books to disk, click "Show details" for more information
is: Gat ekki vistað neinar bækur á disk, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: Failed to save some books to disk, click "Show details" for more information
is: Gat ekki vistað sumar bækur á disk, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: Error while saving
is: Villa við að vista

en: Paste and &search
is: &Líma og leita

en: &Paste
is: &Líma

en: Search (For advanced search click the gear icon to the left)
is: Leita (fyrir ítarlega leit smelltu á tannhjólstáknið hér til vinstri)

en: Start search
is: Byrja að leita

en: Enable or disable search highlighting.
is: Virkja eða gera óvirka áherslulitun leitarorða.

en: Highlight search results
is: Áherslulita niðurstöður

en: Filter
is: Sía

en: Add Saved search
is: Bæta við vistaðri leit

en: Current search is not a saved search
is: Núverandi leit er ekki vistuð leit

en: Create a Virtual library based on %s
is: Búa til sýndarbókasafn byggt á %s

en: Edit Virtual library
is: Breyta sýndarbókasafni

en: Create Virtual library
is: Búa til sýndarbókasafn

en: Virtual library &name:
is: &Heiti sýndarbókasafns:

en: Publishers
is: Útgefendur

en: No name
is: Ekkert heiti

en: Name already in use
is: Nafnið er nú þegar í notkun

en: No search string
is: Enginn leitarstrengur

en: Search found no books
is: Leit fann engar bækur

en: *current search
is: *núverandi leit

en: Virtual library from current search
is: Sýndarbókasafn út frá núverandi leit

en: Create a temporary Virtual library from the current search
is: Búa til sýndarbókasafn úr niðurstöðum núverandi leitar

[ctx: search restriction group name]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: (all books)
is: (allar bækur)

en: Additional restriction
is: Aukaleg takmörkun

en: Remove Virtual library
is: Fjarlægja sýndarbókasafn

en: Starting up, please wait...
is: Er að ræsa, augnablik...

en: Open store in external web browser
is: Opna verslun í ytri vafra

en: &All these words:
is: Öll þessi &orð:

en: This exact &phrase:
is: Nákvæmlega þessa setnin&gu:

en: &One or more of these words:
is: &Eitt eða fleiri þessara orða:

en: &Description:
is: &Lýsing:

en: &Headquarters:
is: &Höfuðstöðvar:

en: Search only in specific fields:
is: Leita einungis í tilteknum sviðum:

en: Enabled:
is: Virkt:

en: DRM:
is: DRM-vörn:

en: true
is: satt

en: false
is: ósatt

en: Affiliate:
is: Stuðningsaðili:

en: Nam&e/description...
is: Na&fn/Lýsing...

en: Query
is: Fyrirspurn

en: &All
is: &Allt

en: &None
is: &Engin

en: &Invert
is: &Umhverfa

en: Affiliate
is: Stuðningsaðili

en: Enabled
is: Virkt

en: Headquarters
is: Höfuðstöðvar

en: No DRM
is: Engin DRM-vörn

en: Configure...
is: Stilla...

en: Time
is: Tími

en: Number of seconds to wait for a store to respond:
is: Fjöldi sekúndna sem beðið er eftir að verslun svari:

en: Number of seconds to let a store process results:
is: Fjöldi sekúndna sem verslun fær til að meðhöndla niðurstöður:

en: Display
is: Birting

en: Open search result in system browser
is: Opna leitarniðurstöðu í kerfisvafra

en: Threads
is: Þræðir

en: Number of search threads to use:
is: Fjöldi leitarþráða sem nota skal:

en: Number of cache update threads to use:
is: Fjöldi þráða við uppfærslu biðminnis sem á að nota:

en: Number of cover download threads to use:
is: Fjöldi þráða sem á að nota við niðurhal forsíðna:

en: Number of details threads to use:
is: Fjöldi þráða sem á að nota fyrir ítarlegar upplýsingar:

en: &Price:
is: &Verð:

en: Download:
is: Niðurhal:

en: DRM
is: DRM-vörn

en: Download
is: Sækja

en: Price
is: Verð

en: No price was found
is: Ekkert verð fannst

en: The DRM status of this book could not be determined. There is a very high likelihood that this book is actually DRM restricted.
is: Ekki var hægt að ákvarða stöðu DRM-höfundarréttarvarnar á þessari bók. Þá er reyndar mjög líklegt að hún sé varin með DRM-höfundarréttarvörn.

en: Download...
is: Sækja...

en: Clear search &history
is: &Hreinsa leitarferil

en: No query
is: Engin fyrirspurn

en: You must enter a title, author or keyword to search for.
is: Þú verður að setja inn titil, höfund eða stikkorð til að leita að.

en: Search by title
is: Leita eftir titli

en: Search by author
is: Leita eftir höfundi

en: &Keyword:
is: Sti&kkorð:

en: Search by any keyword
is: Leita eftir einhverju stikkorði

en: &Invert selection
is: &Umhverfa vali

en: Configure Get books behavior
is: Stilla hegðun 'Ná í bækur'

en: &Configure
is: &Stilla

en: Open a selected book in the system's web browser
is: Opna valda bók í netvafra kerfisins

en: Open in &external browser
is: Opna í &ytri vafra

en: Books:
is: Bækur:

en: See the <a href="https://manual.calibre-ebook.com/gui.html#the-search-interface">User Manual</a> for more help
is: Skoðaðu <a href="https://manual.calibre-ebook.com/gui.html#the-search-interface">notendahandbókina</a> til að fá ítarlegri aðstoð

en: Dialog
is: Samskiptagluggi

en: Updating book cache
is: Uppfæri biðminni fyrir bækur

en: Processing books.
is: Meðhöndla bækur.

en: %(num)s of %(tot)s books processed.
is: %(num)s af %(tot)s meðhöndluðum bókum.

en: Updating MobileRead book cache...
is: Uppfæri biðminni fyrir MobileRead-bækur...

en: &Query:
is: &Fyrirspurn:

en: Home
is: Heim

en: Reload
is: Endurlesa

en: Number of books: %s
is: Fjöldi bóka: %s

en: Rename User category
is: Endurnefna flokk notandans

en: Author names cannot contain & characters.
is: Höfundarnafn má ekki innhalda & stafi.

en: Invalid search restriction
is: Ógild leitartakmörkun

en: The current search restriction is invalid
is: Fyrirliggjandi leitartakmörkun er ógild

en: %s is not a User category
is: %s er ekki flokkur notandans

en: %s contains items. Do you really want to delete it?
is: %s inniheldur atriði. Ertu viss um að þú viljir eyða þessu?

en: Remove category
is: Fjarlægja flokk

en: %s will be deleted from all books. Are you sure?
is: %s verður eytt úr öllum bókum. Ertu alveg viss?

en: Delete item
is: Eyða atriði

en: Change how the Tag browser works, such as, how it is sorted, what happens when you click items, etc.
is: Breyttu því hvernig merkjavafrinn virkar, eins og t.d. hvernig hann raðar, hvað gerist þegar smellt er á atriði, o.s.frv.

en: Find
is: Finna

en: Configure Tag browser
is: Stilla merkjavafra

en: Number of books
is: Fjöldi bóka

en: Average rating
is: Meðaleinkunn

en: Sort by average rating
is: Raða eftir meðaleinkunn

en: Sort by name
is: Raða eftir nafni

en: Sort by number of books
is: Raða eftir fjölda bóka

en: Set the sort order for entries in the Tag browser
is: Stilla röðun atriða í merkjavafranum

en: Search type when selecting multiple items
is: Velja tegund þegar mörg atriði eru valin

en: Match all of the items
is: Passa við öll atriðin

en: Match any of the items
is: Samsvara hvaða atriði sem er

en: Manage authors, tags, etc.
is: Sýsla með höfunda, merki, o.s.frv.

en: 'Click' found item
is: 'Smella' á fundið atriði

en: Delete Saved search
is: Eyða vistaðri leit

en: Show category
is: Sýna flokk

en: Rename %s
is: Endurnefna %s

en: Delete %s
is: Eyða %s

en: Edit sort for %s
is: Breyta röðun fyrir %s

en: Hide category %s
is: Fela flokkinn %s

en: Manage User categories
is: Sýsla með flokka notandans

en: Keep
is: Halda

en: Split
is: Skipta upp

en: the tag, if it
is: merkið, ef það

en: You must provide a value for the tag to match
is: Þú verður að gefa upp eitthvað gildi sem merkið á að samsvara

en: with the tag:
is: með merkið:

en: For help with regex pattern matching, see the <a href="%s">User Manual</a>
is: Ítarlega hjálp um samsvörun með reglulegum segðum (regex pattern matching) má finna í <a href="%s">Notendahandbók</a>

en: You can <b>change an existing rule</b> by double clicking it
is: Þú getur <b>breytt fyrirliggjandi reglu</b> með því að tvísmella á hana

en: Move current rule up
is: Færa núverandi reglu upp

en: Move current rule down
is: Færa núverandi reglu niður

en: Test tag mapper rules
is: Prófa reglur fyrir kortlagningu merkja

en: Enter a comma separated list of &tags to test:
is: Se&ttu inn kommu-aðgreindan lista yfir merki sem á að prófa:

en: No saved rulesets available
is: Ekkert vistað reglusett tiltækt

en: Edit tag mapper rules
is: Breyta reglum fyrir kortlagningu merkja

en: Select a destination for the Table of Contents entry
is: Veldu áfangastað fyrir efnisyfirlitsfærsluna

en: Search for text...
is: Leita að texta...

en: Find &next
is: Finna &næsta

en: Find &previous
is: Finna &fyrra

en: No match found
is: Fann engar samsvaranir

en: No match found for: %s
is: Engin samsvörun fannst fyrir: %s

en: No matches for %(text)s found in the current file [%(current)s]. Do you want to search in the %(which)s file [%(next)s]?
is: Engar samsvaranir við %(text)s fundust í fyrirliggjandi skrá [%(current)s]. Viltu leita í %(which)s skránni [%(next)s]?

en: next
is: næsta

en: previous
is: fyrri

en: This book has severely broken markup, its ToC cannot be edited.
is: Þessi bók er með illa gölluð einindamerki, það er ekki hægt að breyta efnisyfirlitinu í henni.

en: File:
is: Skrá:

en: Create ToC from XPath
is: Búa efnisyfirlit til út frá XPath

en: Level %s ToC:
is: Efnisyfirlit stig %s:

en: No XPaths
is: Engar XPath-segðir

en: The XPath expression %s is not valid.
is: XPath-segðin %s er ekki gild.

en: Create a &new entry
is: Búa til &nýja færslu

en: Generate ToC from &major headings
is: Búa efnisyfirlit til út frá &meginfyrirsögnum

en: Generate ToC from &all headings
is: Bú&a efnisyfirlit til út frá öllum fyrirsögnum

en: Generate ToC from &links
is: Búa efnisyfirlit til út frá teng&lum

en: Generate ToC from &files
is: Búa efnisyfirlit til út &frá skrám

en: Generate ToC from &XPath
is: Búa efnisyfirlit til út frá &XPath

en: Generate a Table of Contents from arbitrary XPath expressions.
is: Útbúa efnisyfirlit út frá ýmsum XPath-segðum..

en: &Flatten the ToC
is: &Fletja efnisyfirlit

en: Flatten the Table of Contents, putting all entries at the top level
is: Fletja efnisyfirlitið, sem setur allar færslur á efsta stigið

en: &Remove this entry
is: &Fjarlægja þessa færslu

en: New entry &inside this entry
is: Ný færsla &innan í þessari færslu

en: New entry &above this entry
is: Ný færsl&a fyrir ofan þessa færslu

en: New entry &below this entry
is: Ný færsla &fyrir neðan þessa færslu

en: &Flatten this entry
is: &Fletja þessa færslu

en: &Return to welcome screen
is: Fa&ra til baka á upphafsskjá

en: <b>Title</b>: {0} <b>Dest</b>: {1}{2}
is: <b>Titill</b>: {0} <b>Úttak</b>: {1}{2}

en: Multiple items selected
is: Mörg atriði valin

en: Chapter
is: Kafli

en: Remove all selected items
is: Fjarlægja öll valin atriði

en: Move "%s" up
is: Færa "%s" upp

en: Move "%s" down
is: Færa "%s" niður

en: Unindent "%s"
is: Fjarlægja inndrátt "%s"

en: Indent "%s"
is: Inndráttur á "%s"

en: Move current entry up [Ctrl+Up]
is: Færa núverandi færslu upp [Ctrl+Up]

en: Remove all selected entries
is: Fjarlægja allar valdar færslur

en: Move current entry down [Ctrl+Down]
is: Færa núverandi færslu niður [Ctrl+Down]

en: &Expand all
is: &Opna allt upp

en: &Collapse all
is: &Fella allt saman

en: Double click on an entry to change the text
is: Tvísmelltu á færslu til að breyta textanum

en: No items found
is: Engin atriði fundust

en: No items were found that could be added to the Table of Contents.
is: Engin atriði fundust sem hægt væri að bæta í efnisyfirlitið

en: No links were found that could be added to the Table of Contents.
is: Engir tenglar fundust sem hægt væri að bæta í efnisyfirlitið

en: No files were found that could be added to the Table of Contents.
is: Engar skrár fundust sem hægt væri að bæta í efnisyfirlitið

en: Edit the ToC in %s
is: Breyta efnisyfirlitinu í %s

en: Undo the last action, if any
is: Hætta við síðustu aðgerð, ef einhver

en: Failed to write book
is: Tókst ekki að skrifa bók

en: Could not write %s. Click "Show details" for more information.
is: Gat ekki skrifað %s, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Failed to load book
is: Tókst ekki að hlaða bók inn

en: Could not load %s. Click "Show details" for more information.
is: Gat ekki hlaðið inn %s, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Convert book %(num)d of %(total)d (%(title)s)
is: Umbreyta bók %(num)d af %(total)d (%(title)s)

en: Could not convert
is: Gat ekki umbreytt

en: No supported formats (Available formats: %s)
is: Engin studd snið (tiltæk snið: %s)

en: Could not convert some books
is: Gat ekki umbreytt nokkrum rafbókum

en: Queueing books for bulk conversion
is: Set bækur í biðröð fyrir magnumbreytingu

en: Queueing
is: Set í biðröð

en: Convert book %(num)d of %(tot)d (%(title)s)
is: Umbreyta bók %(num)d af %(tot)d (%(title)s)

en: Fetch news from %s
is: Sækja fréttir frá %s

en: Download finished
is: Niðurhali lokið

en: Unsaved changes
is: Óvistaðar breytingar

en: Importing book, please wait...
is: Flyt inn bók, hinkraðu aðeins...

en: Choose book folder
is: Veldu bókamöppu

en: Choose book
is: Veldu bók

en: File not found
is: Skrá fannst ekki

en: The file %s does not exist.
is: Skráin %s er ekki til.

en: Unsupported format
is: Óstutt snið

en: Opening book, please wait...
is: Opna bók, hinkraðu aðeins...

en: Failed to open book
is: Mistókst að opna bók

en: Failed to open book, click "Show details" for more information.
is: Gat ekki opnað bók, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar.

en: Start of editing session
is: Upphaf breytingasetu

en: You must first open a book to edit, before trying to create new files in it.
is: Þú verður að opna bók til að breyta, áður en þú reynir að búa til nýjar skrár í henni.

en: No book open
is: Engin bók opin

en: You must open a book before trying to edit the Table of Contents.
is: Þú verður að opna bók áður en þú reynir að breyta efnisyfirlitinu.

en: Before: Edit Table of Contents
is: Áður: Breyta efnisyfirliti

en: Before: Insert inline Table of Contents
is: Áður: Setja inn innfellt efnisyfirlit

en: No Table of Contents
is: Ekkert efnisyfirlit

en: You must first open a book in order to transform styles.
is: Þú verður að opna bók til að geta umbreytt stílum.

en: No changes
is: Engar breytingar

en: No styles were changed.
is: Engum stílum var breytt.

en: Embed all fonts
is: Ívefja allar stafagerðir

en: Subset all fonts
is: Allt letur í undirmengi

en: Nothing to do
is: Ekkert að gera

en: Before: Arrange into folders
is: Á undan: Raða inn í möppur

en: Renaming and updating links...
is: Endurnefni og uppfæri tengla...

en: See what &changed
is: Sjá &hvað hefur breyst

en: %s books
is: %s bækur

en: Current book
is: Núverandi bók

en: Other book
is: Önnur bók

en: Inserting images is only supported for HTML and CSS files.
is: Innsetning mynda er einungis studd í HTML og CSS skrám.

en: Before: Filter style information
is: Á undan: Sía upplýsingar um stíla

en: No file with the name %s was found in the book
is: Engin skrá með nafnið '%s' fannst í bókinni

en: Path does not exist
is: Slóð er ekki til

en: Book (%s)
is: Bók (%s)

en: Saving copy, please wait...
is: Vista afrit, bíddu aðeins...

en: Failed to save copy
is: Mistókst að vista afrit

en: Copy saved to %s
is: Afrit vistað í %s

en: Copy saved
is: Afrit vistað

en: Could not save
is: Gat ekki vistað

en: Unsupported file format
is: Skráarsnið ekki stutt

en: Discard
is: Henda

en: You must first open a book in order to see the report.
is: Þú verður að opna bók til að geta skoðað skýrsluna.

en: You must first open a book in order to check links.
is: Þú þart fyrst að opna bók áður en þú getur yfirfarið tengla.

en: You must first open a book in order to compress images.
is: Þú þart fyrst að opna bók áður en þú getur þjappað myndum.

en: Unexpected error
is: Óvænt villa kom upp

en: Failed to compress images, click "Show details" for more information
is: Gat ekki þjappað myndir, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar

en: No book is currently open. You must first open a book to edit.
is: Engin bók er opin. Þú þart fyrst að opna bók áður en þú getur farið að breyta.

en: &Save and Quit
is: Vi&sta og hætta

en: Saving, please wait...
is: Vista, bíddu aðeins...

en: Favorites
is: Eftirlæti

en: European scripts
is: Evrópskar skriftir

en: Armenian
is: Armenskt

en: Armenian ligatures
is: Armensk staftengi (ligatures)

en: Coptic
is: Koptískt

en: Coptic in Greek block
is: Koptískt í grískum blokkum

en: Cyrillic
is: Kýrílískt

en: Georgian
is: Georgískt

en: Glagolitic
is: Glagolitískt

en: Gothic
is: Gotneskt

en: Greek and Coptic
is: Grískt og koptískt

en: Latin ligatures
is: Latnesk staftengi (ligatures)

en: Old italic
is: Forn-ítalska

en: Phaistos disc
is: Phaistos diskur

en: Runic
is: Rúnir

en: Shavian
is: Shavískt

en: Phonetic symbols
is: Hljóðfræðitákn

en: Phonetic extensions
is: Hljóðfræðiviðbætur

en: Phonetic extensions supplement
is: Hljóðfræðiviðbætur viðauki

en: Spacing modifier letters
is: Bilbreytistafir

en: Superscripts and subscripts
is: Háletur og lágletur

en: Egyptian hieroglyphs
is: Egypskt myndletur

en: Ethiopic
is: Eþíópísk skrift

en: Arabic
is: Arabískt

en: Cuneiform
is: Leirtöfluskrift

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Imperial Aramaic
is: Samveldis aramíska

en: Inscriptional Pahlavi
is: Pahlavi grafskrift

en: Inscriptional Parthian
is: Parthian grafskrift

en: Old Persian
is: Forn-persneska

en: Old South Arabian
is: Forn suður-arabíska

en: Phoenician
is: Fönikískt

en: Samaritan
is: Samarískt

en: Syriac
is: Sýrlenska

en: Ugaritic
is: Ugaritískt

en: Mongolian
is: Mongólska

en: Old Turkic
is: Forn-tyrkneska

en: Tibetan
is: Tíbetska

en: Bengali
is: Bengalska

en: Devanagari
is: Devanagarí

en: Gujarati
is: Gujaratíska

en: Gurmukhi
is: Gúrmúkí

en: Limbu
is: Limbú

en: Malayalam
is: Malaíalam

en: Oriya
is: Oryanska

en: Tamil
is: Tamilska

en: Balinese
is: Balískt

en: Buginese
is: Buginískt

en: Javanese
is: Javaneskt

en: Khmer
is: Khmerískt

en: Lao
is: Laó

en: Myanmar
is: Mjanmar

en: Myanmar extended A
is: Myanmar viðauki-A

en: New Tai Lue
is: Nýja Tai Lue

en: Sundanese
is: Sundaneska

en: Sundanese supplement
is: Sundaneskt viðaukið

en: Thai
is: Tælenska

en: Philippine scripts
is: Filippínskar skriftur

en: Buhid
is: Búhid

en: Tagbanwa
is: Tagbanva

en: Hiragana
is: Híragana

en: Halfwidth Katakana
is: Hálfbreiddar Katakana

en: Hangul Jamo
is: Hangúl Jamó

en: Halfwidth Jamo
is: Hálfbreiddar Jamo

en: Other
is: Annað

en: Punctuation
is: Greinamerki

en: General punctuation
is: Almenn greinarmerki

en: Supplemental punctuation
is: Auka greinamerki

en: Roman symbols
is: Rómversk táknmerki

en: Technical symbols
is: Tæknitákn

en: Optical character recognition
is: OCR-ljóslestur

en: Numbers and digits
is: Tölur og aukastafir

en: Common Indic number forms
is: Algeng indversk talnasnið

en: Number forms
is: Töluform

en: Arrows
is: Örvar

en: Supplemental arrows A
is: Aukaörvar-A

en: Supplemental arrows B
is: Aukaörvar-B

en: Supplemental mathematical operators
is: Auka-stærðfræðivirkjar

en: Box drawing
is: Kassateikning

en: Musical symbols
is: Tónfræðitákn

en: Chess
is: Skák

en: Playing cards
is: Spila spil

en: Playing card suits
is: Spilandi með spilastokk

en: Other symbols
is: Önnur tákn

en: Dingbats
is: Dingbats tákn

en: Emoticons
is: Tjáningartákn

en: Tai Xuan Jing symbols
is: Tæ Súan Jing-tákn

en: Specials
is: Sértákn

en: Copy %s to clipboard
is: Afrita %s á klippispjald

en: Add %s to favorites
is: Bæta %s í Eftirlæti

en: Remove %s from favorites
is: Fjarlægja %s úr eftirlætum

en: Restore favorites to defaults
is: Frumstilla eftirlæti á sjálfgefin gildi

en: Insert character
is: Setja inn staftákn

en: Re-arrange favorites
is: Endurraða eftirlætum

en: Search by name, nickname or character code
is: Leita eftir nafni, gælunafni eða stafakóða

en: Clear search
is: Hreinsa leit

en: Match any word
is: Samsvara hvaða orði sem er

en: INFO
is: UPPLÝSINGAR

en: Copy list of errors to clipboard
is: Afrita lista yfir villur á klippispjald

en: line: %d
is: lína: %d

en:  column: %d
is:  dálkur: %d

en: Information
is: Upplýsingar

en: Warning
is: Aðvörun

en: Click to open in editor
is: Smelltu til að opna í ritli

en: Re-run check
is: Keyra prófun aftur

en: Re-run the check
is: Keyra prófunina aftur

en: No broken links found
is: Engir rofnir tenglar fundust

en: line number
is: línunúmer

en: Font
is: Letur

en: Image
is: Mynd

en: Stylesheet
is: Stílblað

en: Search for text
is: Leita að texta

en: Next &match
is: Næsta sa&msvörun

en: P&revious match
is: Fy&rri samsvörun

en: Left panel
is: Vinstra spjald

en: Perform search in the left panel
is: Framkvæma leit á vinstra hliðarspjaldinu

en: Right panel
is: Hægra spjald

en: Perform search in the right panel
is: Framkvæma leit á hægra hliðarspjaldinu

en: &Options
is: Valk&ostir

en: Show all text
is: Birta allan texta

en: The books are identical
is: Bækurnar eru eins

en: No changes found
is: Engar breytingar fundust

en: No differences found
is: Enginn mismunur fannst

en: [%s was added]
is: [%s var bætt við]

en: [%s was removed]
is: [%s var fjarlægt]

en: Previous change
is: Fyrri breyting

en: Next change
is: Næsta breyting

en: Open file in the editor
is: Opna skrá í ritli

en: Size: {0} Resolution: {1}x{2}
is: Stærð: {0} Upplausn: {1}x{2}

en: No external resources found
is: Engin utanaðkomandi tilföng fundust

en: No external resources were found in this book.
is: Engin utanaðkomandi tilföng fundust í þessari bók.

en: Replace failed
is: Útskipting mistókst

en: Trim image
is: Skera utan af mynd

en: Auto-trim image
is: Skera sjálfvirkt utan af mynd

en: Rotate image
is: Snúa mynd

en: Resize image
is: Breyta stærð myndar

en: Sharpen image
is: Skerpa mynd

en: Blur image
is: Móða mynd

en: De-speckle image
is: Fjarlægja truflanabletti úr mynd

en: Normalize image
is: Styrkjafna mynd (normalize)

en: No image
is: Engin mynd

en: No image loaded
is: Engar innhlaðnar myndir

en: Invalid image
is: Ógild mynd

en: Drop image
is: Sleppa mynd

en: Paste image
is: Líma mynd

en: No image available in the clipboard
is: Engin mynd tiltæk á klippispjaldi

en: No active selection, first select a region in the image, by dragging with your mouse
is: Ekkert virkt val, veldu fyrst svæði með því að draga til músarbendilinn ofan á myndinni

en: Not a valid image
is: Er ekki gild myndskrá

en: Choose the new width and height
is: Veldu nýja breidd og hæð

en: Improve contrast (normalize image)
is: Bæta birtuskil myndar (styrkjafna - normalize)

en: Copy selected region
is: Afrita valið svæði

en: Paste into selected region
is: Afrita inn í valið svæði

en: Copy image
is: Afrita mynd

en: Oilify image
is: Olíubera mynd

en: No name specified
is: Ekkert nafn tilgreint

en: Choose an image
is: Veldu mynd

en: Images in book
is: Myndir í bók

en: &Existing images in the book
is: &Myndir sem til eru í bókinni

en: Search for image by file name
is: Leita mynd eftir skráarheiti

en: Refresh the displayed images
is: Endurlesa birtar myndir

en: &Import image
is: Flytja &inn mynd

en: Paste an image from the clipboard
is: Límdu mynd af klippispjaldinu

en: Preserve aspect ratio
is: Halda stærðarhlutföllum

en: Preserve the aspect ratio of the inserted image when rendering it full paged
is: Halda stærðarhlutföllum innsettrar myndar þegar öll síðan er birt

en: Choose the folder into which the files will be placed
is: Veldu möppu þar sem á að setja skrárnar

en: Create new folder
is: Búa til nýja möppu

en: Enter a name for the new folder
is: Gefðu möppunni nafn

en: Folder name
is: Heiti möppu

en: Create new book
is: Búa til nýja bók

en: &Authors:
is: &Höfundar:

en: &Language:
is: &Tungumál:

en: Invalid HTML
is: Ógilt HTML

en: No snippet found
is: Engin úrklippa fannst

en: No matching snippet was found
is: Engar samsvarandi úrklippur fundust

en: For help with snippets, see the <a href="%s">User Manual</a>
is: Ítarlega hjálp um úrklippur (snippets) má finna í <a href="%s">Notendahandbók</a>

en: The name of this snippet
is: Nafn þessarar úrklippu

en: &File types:
is: Skráa&gerðir:

en: You can test your snippet here
is: Þú getur prófað úrklippuna þína hér

en: T&est:
is: &Prófa:

en: Create a snippet
is: Búa til úrklippu

en: Edit snippet
is: Breyta úrklippu

en: You must provide a name for this snippet
is: Þú verður að gefa upp nafn fyrir þessa úrklippu

en: You must provide a template for this snippet
is: Þú verður að gefa upp sniðmát fyrir þessa úrklippu

en: Create/edit snippets
is: Búa til / breyta úrklippum

en: Search for a snippet
is: Leita að úrklippu

en: &Add snippet
is: Bæt&a við úrklippu

en: &Edit snippet
is: B&reyta úrklippu

en: &Remove snippet
is: Fja&rlægja úrklippu

en: Invalid snippet
is: Ógild úrklippa

en: Cannot edit snippet
is: Get ekki breytt úrklippu

en: No snippet selected
is: Engin úrklippa valin

en: No snippets found
is: Engar úrklippur fundust

en: No snippets found for query: %s
is: Engar úrklippur fundust fyrir beiðnina: %s

en: Hold down the Ctrl key and click to open this link
is: Haltu niðri CTRL og smelltu til að opna þennan tengil

en: Create custom theme
is: Búa til sérsniðið þema

en: No color
is: Enginn litur

en: Red: {0} Green: {1} Blue: {2}
is: Rautt: {0} Grænt: {1} Blátt: {2}

en: Remove color
is: Fjarlægja lit

en: &Background
is: &Bakgrunnur

en: &Foreground
is: &Forgrunnur

en: &Italic
is: &Skáletur

en: B&old
is: &Feitletrað

en: &Underline:
is: &Undirstrikað:

en: Create/edit custom theme
is: Breyta / Búa til sérsniðið þema

en: &Edit theme:
is: &Breyta þema:

en: Add &new theme
is: Bæta við &nýju þema

en: &Remove theme
is: &Fjarlægja þema

en: &Bold
is: &Feitletrað

en: Make the selected text bold
is: Gera valinn texta feitletraðan

en: <h3>Bold</h3>Make the selected text bold
is: <h3>Feitletrað</h3>Gera valinn texta feitletraðan

en: Make the selected text italic
is: Gera valinn texta skáletraðan

en: <h3>Italic</h3>Make the selected text italic
is: <h3>Skáletrað</h3>Gera valinn texta skáletraðan

en: &Underline
is: &Undirstrikað

en: Underline the selected text
is: Undirstrika valinn texta

en: <h3>Underline</h3>Underline the selected text
is: <h3>Undirstrikað</h3>Undirstrika valinn texta

en: &Strikethrough
is: &Gegnumstrikað

en: Draw a line through the selected text
is: Draga línu í gegnum valinn texta

en: <h3>Strikethrough</h3>Draw a line through the selected text
is: <h3>Gegnumstrikað</h3>Draga línu í gegnum valinn texta

en: &Superscript
is: &Háletrað

en: Make the selected text a superscript
is: Gera valinn texta háletraðan

en: <h3>Superscript</h3>Set the selected text slightly smaller and above the normal line
is: <h3>Háletur</h3>Gera valinn texta örlítið minni og fyrir ofan venjulega grunnlínu

en: &Subscript
is: &Lágletrað

en: Make the selected text a subscript
is: Gera valinn texta lágletraðan

en: <h3>Subscript</h3>Set the selected text slightly smaller and below the normal line
is: <h3>LágleturGera valinn texta örlítið minni og fyrir neðan venjulega grunnlínu

en: &Color
is: &Litur

en: Change text color
is: Breyta lit texta

en: <h3>Color</h3>Change the color of the selected text
is: <h3>Litur</h3>Breyta lit valins texta

en: &Background color
is: &Bakgrunnslitur

en: Change background color of text
is: Breyta bakgrunnslit texta

en: <h3>Background color</h3>Change the background color of the selected text
is: <h3>Bakgrunnslitur</h3>Breyta lit á bakgrunni valins texta

en: Align &left
is: Jafna til &vinstri

en: <h3>Align left</h3>Align the paragraph to the left
is: <h3>Jafna til vinstri</h3>Hliðjafna málsgrein til vinstri

en: &Center
is: &Miðjað

en: <h3>Center</h3>Center the paragraph
is: <h3>Miðjað</h3>Hafa málsgreinar á miðjunni

en: Align &right
is: Jafna til &hægri

en: <h3>Align right</h3>Align the paragraph to the right
is: <h3>Jafna til hægri</h3>Hliðjafna málsgrein til hægri

en: &Justify
is: Hlið&jafna

en: Justify
is: Hliðjafna

en: <h3>Justify</h3>Align the paragraph to both the left and right margins
is: <h3>Hliðjafna</h3>Hliðjafna málsgrein bæði að vinstri og hægri spássíums

en: &Sort style rules
is: Raða &stílreglum

en: Sort the style rules
is: Raða stílreglunum

en: &Insert image
is: Setja &inn mynd

en: Insert an image into the text
is: Setja mynd inn í textann

en: <h3>Insert image</h3>Insert an image into the text
is: <h3>Setja inn mynd</h3>Setja mynd inn í textann

en: Insert &hyperlink
is: Set&ja inn veftengil

en: Insert hyperlink
is: Setja inn veftengil

en: <h3>Insert hyperlink</h3>Insert a hyperlink into the text
is: <h3>Setja inn veftengil</h3>Setja veftengil inn í textann

en: Smart &comment
is: Snjöll &athugasemd

en: Convert the paragraph to &lt;%s&gt;
is: Umbreyta málsgreininni í &lt;%s&gt;

en: &Lower case
is: &Lágstafir

en: &Swap case
is: &Víxla stafstöðu

en: &Upper case
is: &Hástafir

en: &Capitalize
is: &Byrja öll orð á hástaf

en: &Title case
is: S&tafstaða titils

en: Change the case of the selected text: %s
is: Breyta stafstöðu valins texta: %s

en: Insert &tag
is: Setja inn &merki

en: Insert tag
is: Setja inn merki

en: Remove &tag
is: F&jarlægja merki

en: Remove tag
is: Fjarlægja merki

en: Change paragraph to heading
is: Breyta málsgrein í fyrirsögn

en: Remove from this menu
is: Fjarlægja af þessari valmynd

en: Format text
is: Sníða texta

en: No text
is: Engin texti

en: There is no suitable text in the clipboard to paste.
is: Það eru engin hentugur texti á klippispjaldinu sem hægt er að líma.

en: Ignore this word
is: Hunsa þetta orð

en: Add this word to the dictionary: {0}
is: Bæta þessu orði í orðasafnið: {0}

en: Add this word to the dictionary
is: Bæta þessu orði í orðasafnið

en: Open %s
is: Opna %s

en: Show help for: %s
is: Birta hjálp fyrir: %s

en: Chapter-
is: Kafli-

en: Style-
is: Stíll-

en: Styles
is: Stílar

en: Image-
is: Mynd-

en: Font-
is: Letur-

en: Misc-
is: Ýmisl-

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Bulk rename items
is: Magnendurnefna atriði

en: &Prefix:
is: Fors&keyti:

en: Starting &number:
is: Upphafs&númer:

en: Rename files according to their book order
is: Endurnefna skrár samkvæmt röð bókar þeirra

en: Full path:
is: Heildarslóð:

en: This file is the cover %s for this book
is: Þessi skrá er forsíðu-%s fyrir þessa bók

en: image
is: mynd

en: Export %s
is: Flytja út t%s

en: Replace %s with file...
is: Skipta %s út fyrir skrá...

en: Export all %d selected files
is: Flytja út allar %d valdar skrár

en: &Rename %s
is: &Endurnefna %s

en: Mark %s as cover image
is: Merkja %s sem forsíðumynd

en: Mark %s as cover page
is: Merkja %s sem forsíðu

en: &Bulk rename the selected files
is: &Magnendurnefna valdar skrár

en: &Delete the selected file | &Delete the {} selected files
is[0]: &Eyða valinni skrá
is[1]: &Eyða {} völdum skrám

en: Link &stylesheets...
is: Tengja &stílblöð...

en: &Merge selected text files
is: Sa&meina valdar textaskrár

en: &Merge selected style files
is: Sa&meina valdar stílskrár

en: Cannot rename
is: Get ekki endurnefnt

en: Not first item
is: Ekki fyrsta atriði

en: The file(s) %s cannot be renamed.
is: Ekki var hægt að endurnefna skrána/skrárnar %s.

en: New file extension:
is: Ný skráarending:

en: Rename files
is: Endurnefna skrár

en: The file(s) %s cannot be deleted.
is: Ekki var hægt að eyða skránni/skránum %s.

en: Choose location
is: Veldu staðsetningu

en: Files
is: Skrár

en: No stylesheets
is: Engin stílblöð

en: Choose stylesheets
is: Veldu stílblöð

en: Choose the stylesheets to link. Drag and drop to re-arrange
is: Veldu stílblöð sem á að tengja, dragðu-og-slepptu til að endurraða

en: Remove existing links to stylesheets
is: Eyða fyrirliggjandi tenglum í stílblöð

en: Import resource file (image/font/etc.)
is: Flytja inn tilfangaskrá (mynd/letur/o.s.frv.)

en: Debug output from %s
is: Aflúsa úttak frá %s

en: No such function
is: Ekkert slíkt fall

en: Choose a function to run on matched text (by name)
is: Veldu aðgerð sem á að keyra á samsvaradi texta (eftir nafni)

en: Save current search
is: Vista núverandi leit

en: Show saved searches
is: Sýna vistaðar leitir

en: Create/edit a function
is: Búa til / breyta falli

en: F&unction name:
is: Heiti aðgerðar :

en: For help with creating functions, see the <a href="%s">User Manual</a>
is: Ítarlega hjálp við að útbúa föll (functions) má finna í <a href="%s">Notendahandbók</a>

en: Must specify name
is: Hér verður að tilgreina nafn

en: You must specify a name for this function.
is: Þú verður að gefa upp heiti fallsins.

en: Invalid Python code
is: Ógildur Python-kóði

en: No replace function
is: Ekkert útskiptifall

en: Inherited from %s
is: Erft frá %s

en: Matched CSS rules for %s
is: Samsvarandi CSS reglur fyrir %s

en: Copy everything
is: Afrita allt

en: No style information found
is: Engar stílupplýsingar fundust

en: Embedded
is: Ívafið

en: Font family
is: Leturtegund

en: Change font
is: Breyta letri

en: Change the font %s to: | Change the fonts %s to:
is[0]: Breyta letrinu %s í:
is[1]: Breyta letrunum %s í:

en: &New font:
is: &Nýtt letur:

en: The font <i>%s</i> <b>exists</b> on your computer
is: Letrið <i>%s</i> <b>er til</b> á tölvunni þinni

en: The font <i>%s</i> <b>does not exist</b> on your computer
is: Letrið <i>%s</i> <b>er ekki til</b> á tölvunni þinni

en: &Install fonts
is: Setja &inn letur

en: &Change selected fonts
is: &Breyta völdu letri

en: &Remove selected fonts
is: Fja&rlægja valið letur

en: &Embed all fonts
is: Í&vefja allar stafagerðir

en: &Subset all fonts
is: &Setja allt letur í undirmengi

en:  All the fonts declared in this book are shown to the left, along with whether they are embedded or not.
                You can remove or replace any selected font and also embed any declared fonts that are not already embedded.
is:  Allar stafagerðir sem notaðar eru í þessari bók eru sýndar vinstra megin, ásamt því hvort þær eru ívafðar eða ekki.
                Þú getur fjarlægt eða skipt út hvaða valdri stafagerð sem er og líka ívafið þá stafagerð ef hún er ekki nú þegar ívafin.

en:  Double click any font family to see if the font is available for embedding on your computer.
is: Tvísmelltu á hvaða stafagerðafjölskyldu sem er til að sjá hvort hægt sé að ívefja þá stafagerð í þinni tölvu.

en: No fonts selected
is: Ekkert letur valið

en: No fonts selected, you must first select some fonts in the left panel
is: Ekkert letur valið, þú verður fyrst að velja eitthvað letur á spjaldinu til vinstri

en: Remove unused CSS
is: Fjarlægja ónotaðar CSS-reglur

en: Remove unused &class attributes
is: Fjarlægja ónotuð eigindi &klasa

en: Compress images
is: Þjappa myndum

en: Compressing images...
is: Þjappa myndum...

en: Compressing images, please wait...
is: Þjappa myndum, hinkraðu aðeins…...

en: Editor font &size:
is: Letur&stærð ritils:

en: &Color scheme:
is: &Litastef:

en:  characters
is:  stafir

en: Templates for new files:
is: Sniðmát fyrir nýjar skrár:

en: This will cause the beautify current file action to be performed automatically every time you open a HTML/CSS/etc. file for editing.
is: Þessi aðgerð mun valda því að sú HTML/CSS/o.s.frv. skrá sem valin er til breytinga verður sjálfkrafa fegruð.

en: Allow drag and drop &editing of text
is: L&eyfa draga-og-sleppa við breytingar á texta

en: Manage &spelling dictionaries
is: Sýsla með &stafsetningarorðasöfn

en: Manage sni&ppets
is: Sýsla með úrkli&ppur

en: Automatic (%s)
is: Sjálfvirkt (%s)

en: When the file is opened, update the metadata embedded in the book file to the current metadata in the calibre library.
is: Þegar skráin er opnuð, þá eru ívafin lýsigögn í bókarskránni uppfærð í núgildandi lýsigögn úr Calibre-safninu.

en: Preferred format order (drag and drop to change)
is: Umbeðin röð sniða (draga-og-sleppa til að breyta)

en: The &top-left corner
is: Hornið efs&t til vinstri

en: The &bottom-left corner
is: Hornið n&eðst til vinstri

en: Monospaced text
is: Jafnbreitt letur

en: Sans-serif text
is: Sans-serif steinleturtexti

en: Serif text
is: Serif broddleturtexti

en: Style for standard &text:
is: S&tíll fyrir staðlaðan texta

en: &Default font size:
is: &Sjálfgefin stærð leturs:

en: &Monospace font size:
is: Stærð &jafnbreiðs leturs:

en: Mi&nimum font size:
is: Lá&gmarks leturstærð:

en: Background color:
is: Bakgrunnslitur:

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Choose which toolbar you want to customize
is: Veldu hvaða verkfærastiku þú vilt sérsníða

en: Text formatting actions
is: Textasniðsaðgerðir

en: &Toolbar to customize:
is: &Verkfærastikur sem á að sérsníða:

en: Add selected actions to the toolbar
is: Bæta völdum aðgerðum á verkfærastikuna

en: Remove selected actions from the toolbar
is: Fjarlægja valdar aðgerðir af verkfærastikunni

en: Adjust the size of icons on all toolbars
is: Laga stærð smámynda á öllum verkfærastikum

en: Toolbar &icon size:
is: Stærð táknm&ynda á verkfærastiku:

en: The variables {0} and {1} will be replaced with the title and author of the book. {2} is where the cursor will be positioned. If you want to include braces in your template, for example for CSS rules, you have to escape them, like this: {3}
is: Breytunum {0} og {1} verður skipt út fyrir titil og höfund bókarinnar. {2} sýnir staðsetningu bendils. Ef óskað er eftir slaufusvigum í forsniðinu, til dæmis í CSS reglum, þá verður að sleppa þeim í gegn svona: {3}

en: Restore all &defaults
is: En&durheimta allt sjálfgefið

en: Restore defaults for all preferences
is: Endurheimta sjálfgefin gildi fyrir allar kjörstillingar

en: Restore &current defaults
is: Endur&heimta núgildandi sjálfgefnar stillingar

en: Restore c&onfirmations
is: Fru&mstilla staðfestingar

en: Main window
is: Aðalgluggi

en: Preview settings
is: Stillingar forskoðunar

en: Edit %s
is: Breyta %s

en: Cannot disable
is: Get ekki gert óvirkt

en: Auto reloading of the preview panel cannot be disabled while the Live CSS panel is open.
is: Ekki er hægt að afvirkja sjálfkrafa endurhlöðun á forsýningarglugganum á meðan beini CSS útsendingarglugginn er opinn.

en: Size (KB)
is: Stærð (KB)

en: Style
is: Stíll

en: Resolution
is: Upplausn

en: Edit the image: %s
is: Breyta myndinni: %s

en: Anchor
is: Festipunktur

en: Source text
is: Frumtexti

en: Target
is: Útkoma

en: Target text
is: Úttakstexti

en: No destination found for this link
is: Enginn markstaður fannst fyrir þennan tengil

en: Language
is: Tungumál

en: Word
is: Orð

en: Words: {2} :: Unique Words: :: {0} :: Languages: {1}
is: Orð: {2} :: Einstæð orð: :: {0} :: Tungumál: {1}

en: Character
is: Stafur

en: All the characters in the book
is: Allir stafirnir í bókinni

en: {0} [{1} elements]
is: {0} [{1} einindi]

en: Sort by:
is: Raða eftir:

en: &Counts
is: Fjöl&da

en: &Name
is: &Heiti

en: {0} rules, {1} unused
is: {0} reglur, {1} ónotað

en: Number of matches
is: Fjöldi samsvarana

en: Style Rule
is: Stílregla

en: Class
is: Klassi

en: Words
is: Orð

en: Style rules
is: Stílreglur

en: Style classes
is: Stílflokkar

en: Characters
is: Stafir

en: Links
is: Tenglar

en: CSV files
is: CVS-skrár

en: Reports
is: Skýrslur

en: Saving...
is: Vista...

en: Disable completion based on search history
is: Gera óvirka orðaklárun sem byggist á leitarferli

en: All style files
is: Allar stílskrár

en: All text files
is: Allar textaskrár

en: Current file
is: Þessi skrá

en: Marked text
is: Merktur texti

en: Open files
is: Opna skrár

en: Selected files
is: Valdar skrár

en: Down
is: Niður

en: Up
is: Upp

en: Regex
is: Regluleg segð

en: Regex-function
is: Segðafall

en: &Find:
is: &Finna:

en: &Replace:
is: &Skipta út:

en: Create/&edit
is: Búa til / br&eyta

en: Remo&ve
is: &Fjarlægja

en: Remove this function
is: Fjarlægja þetta fall

en: Replace a&nd Find
is: Skipta út og fi&nna

en: Re&place
is: Ski&pta út

en: Replace &all
is: Skipta út ö&llu

en: &Mode:
is: &Hamur:

en: &Case sensitive
is: &Næmt fyrir há og lágstöfum

en: &Wrap
is: Lín&uskrið

en: Case sensitive
is: Næmt fyrir há og lágstöfum

en: Add search
is: Bæta við leit

en: Name exists
is: Nafn er þegar til

en: Must specify find
is: Hér verður að tilgreina fundið

en: Must specify function
is: Hér verður að tilgreina fall

en: Filter displayed searches
is: Sía birtar leitarniðurstöður

en: &Find
is: &Finna

en: &Count all
is: Tel&ja allt

en: Move selected entries up
is: Færa valdar færslur upp

en: Move selected entries down
is: Færa valdar færslur niður

en: Re&move search
is: Fjarlæg&ja leit

en: Remove the currently selected searches
is: Fjarlægja valdar leitir

en: Export all
is: Flytja út allt

en: No saved search is selected
is: Engin vistuð leit er valin

en: (Case sensitive: {0} [Normal search])
is: (Næmt fyrir hástöfum/lágstöfum: {0} [Venjuleg leit])

en: {2} {3}
    Find: {0}
    Replace: {1}
is: {2} {3}
    Finna: {0}
    Skipta út: {1}

en: No searches
is: Engar leitir

en: No searches available to be saved
is: Engar leitir valdar til vistunar

en: No searches selected
is: Engar leitir valdar

en: No file is being edited.
is: Ekki er verið að breyta neinni skrá.

en: No files are selected in the File browser
is: Engar skrár eru valdar í skráavafranum

en: No search query specified
is: Engin leitarbeiðni tilgreind

en: the selected searches
is: valdar leitir

en: No replace function with the name: %s exists
is: Ekkert útskiptifall með heitið: %s er til staðar

en: No matches were found for %s
is: Engar samsvaranir fundust fyrir %s

en: {0}: {1} occurrences
is: {0}: {1} tilvik

en: Searching done
is: Leit lokið

en: Add a dictionary
is: Bæta við orðasafni

en: Path to OXT file
is: Slóð að OXT-skrá

en: &Nickname:
is: &Gælunafn:

en: Dictionaries
is: Orðasöfn

en: Must specify nickname
is: Hér verður að tilgreina gælunafn

en: Nickname already used
is: Gælunafn er þegar í notkun

en: No dictionaries
is: Engin orðasöfn

en: No dictionaries were found in %s
is: Engin orðasöfn fundust í %s

en: Copy selected words to clipboard
is: Afrita valin orð yfir á klippispjald

en: Select all words
is: Velja öll orð

en: Manage user dictionaries
is: Sýsla með orðasöfn notandans

en: &Remove dictionary
is: &Fjarlægja orðasafn

en: Re&name dictionary
is: Endur&nefna orðasafn

en: &Add word
is: &Bæta við orði

en: &Remove selected words
is: &Fjarlægja valin orð

en: &Import list of words
is: Flytja &inn orðalista

en: New dictionary
is: Nýtt orðasafn

en: Name of the new dictionary
is: Nafn nýju möppunnar

en: Already used
is: Nú þegar notað

en: A dictionary with the name %s already exists
is: Mappa með nafninu %s er nú þegar til

en: New name
is: Nýtt heiti

en: New name for the dictionary
is: Nýtt nafn á möppunni

en: Configure the dictionary: <b>%s
is: Stillingar á möppu: <b>%s

en: Add a word
is: Bæta við orði

en: Word to add
is: Orð sem bæta á við

en: &Word:
is: &Orð:

en: Import list of words
is: Flytja inn orðalista

en: Enter a list of words, one per line
is: Sláðu inn orðalista, eitt í hverri línu

en: Paste from clipboard
is: Líma af klippispjaldi

en: Words in the user dictionary must have an associated language. Choose the language below:
is: Orð í notendamöppunni verða að tengjast tungumáli. Veldu tungumálið hér:

en: Must specify language
is: Hér verður að tilgreina tungumál

en: You must specify a language to import words
is: Það verður að tilgreina tungumál svo hægt sé að flytja inn orð

en: Manage dictionaries
is: Sýsla með orðasöfn

en: &Remove this dictionary
is: &Fjarlægja þetta orðasafn

en: Manage &user dictionaries
is: Sýsla með &orðasöfn notandans

en: &Add dictionary
is: &Bæta við orðasafni

en: Ignored
is: Hunsað

en: Change %s to
is: Breyta %s í

en: Specify replacement manually
is: Tiltaktu útskiptingu handvirkt

en: Add/remove all selected words
is: Bæta við/fjarlægja öll valin orð

en: Check spelling
is: Athuga stafsetningu

en: &Undo last change
is: Taka til baka síð&ustu breytingu

en: &Ignore
is: &Hunsa

en: Stop ignoring the current word
is: Hætta að hunsa þetta orð

en: Add word to &dictionary:
is: Bæta orði við &orðasafn:

en: Remove from &dictionaries
is: Fjarlægja úr &orðasöfnum

en: Remove the current word from all active user dictionaries
is: Fjarlægja núverandi orð úr öllum virkum orðasöfnum notandans

en: &Change selected word to:
is: &Breyta völdu orði í:

en: The replacement word
is: Orð til að skipta út

en: Case &sensitive sort
is: Röðun er næm fyrir há og lágstöfum

en: When sorting the list of words, be case sensitive
is: Við að raða orðalistum á að gera greinarmun á hástöfum/lágstöfum

en: Case sensitive sea&rch
is: Leit er næm fyrir há og lágstöfum

en: When filtering the list of words, be case sensitive
is: Við að sía orðalista á að gera greinarmun á hástöfum/lágstöfum

en: No changed word
is: Ekkert breytt orð

en: Failed to check spelling, click "Show details" for the full error information.
is: Gat ekki yfirfarið stafsetningu, smelltu á 'Birta ítarlegri upplýsingar' til að fá frekari upplýsingar um villuna.

en: Files edited
is: Breytar skrár

en: Double click a file in the left panel to start editing it.
is: Tvísmelltu á skrá á spjaldinu til vinstri til að hefja breytingar á henni.

en: Full path:
is: Heildarslóð:

en: Close tab
is: Loka flipa

en: Close other tabs
is: Loka öðrum flipum

en: Line: {0} : {1}
is: Lína: {0} : {1}

en: {0} {1} created by {2}
is: {0} {1} búið til af {2}

en: &New file (images/fonts/HTML/etc.)
is: &Ný skrá (myndir/letur/HTML/o.s.frv.)

en: Create a new file in the current book
is: Búa til nýja skrá í núverandi bók

en: &Import files into book
is: Flytja skrár &inn í bók

en: Import files into book
is: Flytja skrár inn í bók

en: Open &folder (unzipped EPUB) as book
is: O&pna möppu (óþjappaða EPUB) sem bók

en: Open a folder (unzipped EPUB) as a book
is: Opna möppu (óþjappaða EPUB) sem bók

en: Save book
is: Vista bók

en: Save a &copy
is: Vista &afrit

en: Save a copy of the book
is: Vista afrit af bókinni

en: Quit
is: Hætta

en: Create a new, empty book
is: Búa til nýja, auða bók

en: &Import an HTML or DOCX file as a new book
is: Flytja &inn HTML eða DOCX-skrá sem nýja bók

en: Editor actions
is: Aðgerðir ritils

en: Undo typing
is: Afturkalla innslátt

en: R&edo
is: &Endurtaka

en: Redo typing
is: Endurtaka innslátt

en: Cut text
is: Klippa texta

en: P&aste from clipboard
is: Lím&a af klippispjaldi

en: Tools
is: Verkfæri

en: &Edit Table of Contents
is: &Breyta efnisyfirliti

en: Edit Table of Contents
is: Breyta efnisyfirliti

en: &Insert inline Table of Contents
is: Setja &inn innfellt efnisyfirlit

en: Insert inline Table of Contents
is: Setja inn innfellt efnisyfirlit

en: &Fix HTML
is: &Laga HTML

en: Fix HTML in the current file
is: Laga HTML í núverandi skrá

en: &Fix HTML - all files
is: &Laga HTML - allar skrár

en: Fix HTML in all files
is: Laga HTML í öllum skrám

en: &Beautify current file
is: Sn&yrta þessa skrá

en: Beautify current file
is: Snyrta þessa skrá

en: &Beautify all files
is: Sn&yrta allar skrár

en: Beautify all files
is: Snyrta allar skrár

en: &Insert special character
is: Setja &inn sértákn

en: Insert special character
is: Setja inn sértákn

en: &Arrange into folders
is: R&aða inn í möppur

en: Arrange into folders
is: Raða inn í möppur

en: &Filter style information
is: Sía upplýsin&gar um stíla

en: &Manage fonts
is: Sýsla &með letur

en: Manage fonts in the book
is: Sýsla með letur í bókinni

en: Add &cover
is: Bæta við &forsíðu

en: Add a cover to the book
is: Bæta forsíðu við bók

en: &Reports
is: Ský&rslur

en: Show a report on various aspects of the book
is: Birta skýrslu um ýmis útlitsatriði bókarinnar

en: Check &external links
is: At&huga útværa tengla

en: Check external links in the book
is: Athuga útværa tengla í bókinni

en: C&ompress images losslessly
is: Þ&jappa myndum án gagnataps

en: Compress images losslessly
is: Þjappa myndum án gagnataps

en: Transform &styles
is: Ummynda &stíla

en: Transform styles used in the book
is: Ummynda stíla sem notaðir eru í bókinni

en: Download external &resources
is: Sækja utanað&komandi tilföng

en: &Subset embedded fonts
is: &Setja ívafðar stafagerðir í undirmengi

en: Subset embedded fonts
is: Setja ívafðar stafagerðir í undirmengi

en: Subset fonts
is: Letur í undirmengi

en: &Embed referenced fonts
is: Í&vefja umbeðnar stafagerðir

en: Embed fonts
is: Ívefja stafagerðir

en: Embed referenced fonts
is: Ívefja umbeðnar stafagerðir

en: &Smarten punctuation (works best for English)
is: &Setja snjöll greinamerki (virkar best á ensku)

en: Remove &unused CSS rules
is: F&jarlægja ónotaðar CSS-reglur

en: Remove unused CSS rules
is: Fjarlægja ónotaðar CSS-reglur

en: Auto reload preview
is: Uppfæra forskoðun sjálfvirkt

en: Sync preview position to editor position
is: Samstilla staðsetningu forskoðunar við staðsetningu í ritli

en: Refresh preview
is: Endurlesa forskoðun

en: Split this file
is: Skipta upp þessari skrá

en: Split file in the preview panel
is: Skipta upp skrá í forskoðunarspjaldi

en: Find next in preview
is: Finna næsta í forskoðun

en: Find previous in preview
is: Finna fyrra í forskoðun

en: &Find/replace
is: &Finna/Skipta út

en: Show the Find/replace panel
is: Birta Finna/Skipta út spjaldið

en: Replace current match
is: Skipta út þessari samsvörun

en: Replace current match and find next
is: Skipta út þessari samsvörun og finna næstu

en: R&eplace and find previous
is: Skipta út og &finna fyrra

en: Replace current match and find previous
is: Skipta út þessari samsvörun og finna fyrri

en: Replace all matches
is: Skipta út öllum samsvörunum

en: Count number of matches
is: Telja fjölda samsvarana

en: &Mark selected text
is: &Merkja valinn texta

en: Go to &line
is: Fara á &línu

en: Go to line number
is: Fara í línunúmer

en: Sa&ved searches
is: &Vistaðar leitir

en: Show the saved searches dialog
is: Birta gluggann yfir vistaðar leitir

en: Check book
is: Athuga bók

en: Check book for errors
is: Athuga með villur í bók

en: Check &spelling
is: Yfirfara &stafsetningu

en: Check book for spelling errors
is: Athuga með stafsetningarvillur í bók

en: &Next error
is: &Næsta villa

en: Show next error
is: Birta næstu villu

en: &Previous error
is: &Fyrri villa

en: Show previous error
is: Birta fyrri villu

en: &Next spelling mistake
is: &Næsta stafsetningarvilla

en: Go to next spelling mistake
is: Fara á næstu stafsetningarvillu

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: &Close current tab
is: &Loka núverandi flipa

en: User &Manual
is: &Handbók notanda

en: Show User Manual
is: Birta handbók notanda

en: &Browse images in book
is: &Flakka um myndir í bók

en: Split HTML file at multiple locations
is: Skipta upp HTML-skrá á mörgum stöðum

en: Compare to another book
is: Bera saman við aðra bók

en: Manage &Snippets
is: &Sýsla með úrklippur

en: &Recently opened books
is: &Nýlega opnaðar bækur

en: &Tools
is: &Verkfæri

en: External &links
is: Útværir teng&lar

en: &View
is: &Lesa

en: Tool&bars
is: Verk&færastikur

en: &Plugins
is: Við&bætur

en: &Help
is: &Hjálp

en: &Donate to support calibre development
is: &Gefa til að styðja áframhaldandi þróun Calibre

en: Book tool bar
is: Bókastika

en: Tools tool bar
is: Verkfærastika

en: Plugins tool bar
is: Viðbótastika

en: Donate to support calibre development
is: Gefðu peninga til að styðja áframhaldandi þróun Calibre

en: Toggle %s
is: Víxla %s af/á

en: Windows
is: Gluggar

en: File browser
is: Skráarvafri

en: Live CSS
is: Bein CSS útsending

en: Inspector
is: Yfirferð

en: Text search
is: Textaleit

en:  [was %s]
is:  [var %s]

en: &Compare
is: Bera sa&man

en: Style (CSS) files
is: Stílaskrár (CSS)

en: Audio
is: Hljóð

en: Video
is: Myndskeið

en: OPF file (metadata)
is: OPF-skrá (lýsigögn)

en: Table of contents file (NCX)
is: Efnisyfirlitsskrá (NCX)

en: Arrange in folders
is: Raða í möppum

en: Specify locations to split at
is: Tilgreindu staði þar sem ætti að skipta upp

en: &XPath expression:
is: &XPath-segð:

en: Invalid XPath expression
is: Ógild XPath-segð

en: You can import an HTML or DOCX file directly as an EPUB and edit it. The EPUB will be generated with minimal changes from the source, unlike doing a full conversion in calibre.
is: Hægt er að flytja inn HTML eða DOCX skrá beint sem EPUB og breyta. EPUB skráin verður búin til með sem minnstum breytingum á frumskrá, ólíkt því sem gerist við allsherjar umbreytingar í calibre.

en: Choose the file to import
is: Veldu skrána sem á að flytja inn

en: Destination file:
is: Úttaksskrá:

en: Need document
is: Vantar skjal

en: You must specify the source file that will be imported.
is: Það verður að tilgreina frumskrá til innflutnings.

en: No results found
is: Engar niðurstöður fundust

en: Choose file to edit
is: Veldu skrá til að breyta

en: &Target:
is: Ú&ttak:

en: Te&xt:
is: Te&xti:

en: The (optional) text for the link
is: Valfrjáls texti tengilsins

en: Tem&plate:
is: Snið&mát:

en: Copyright page
is: Höfundarréttarsíða

en: Page with title, author, publisher, etc.
is: Síða með titli, höfundi, útgefanda, o.fl.

en: Choose a &file:
is: Vel&du skrá:

en: About semantics
is: Um merkingarfræðileg gögn

en: &Other CSS properties:
is: &Aðrir CSS eiginleikar:

en: Only filter CSS in the current file (%s)
is: Sía CSS einungis í virkjaðri skrá (%s)

en: Add a cover
is: Bæta við forsíðu

en: &Images in book
is: &Myndir í bók

en: Filter the list of images
is: FIltera myndalista

en: If enabled the cover image you select will be embedded into the book in such a way that when viewed, its aspect ratio (ratio of width to height) will be preserved. This will mean blank spaces around the image if the screen the book is being viewed on has an aspect ratio different to the image.
is: Ef þetta er virkjað þá mun forsíðumyndin sem þú velur verða ívafin í bókina á þann hátt að þegar hún er skoðuð, munu hlutföll myndarinnar (víddar- og hæðarhlutföll) varðveitast. Þetta þýðir að eyður verða í kringum myndina ef skjáupplausn er ekki í sömu hlutföllum.

en: Import &image
is: Flytja inn &mynd

en: Choose a cover image
is: Veldu forsíðumynd

en: Quick Start Guide
is: Flýtileiðbeiningar

en: &Donate to support calibre
is: &Gefa til að styðja við Calibre

en: &Eject connected device
is: &Henda út tengdu tæki

en: Quit calibre
is: Hætta í Calibre

en: Minimize the calibre window
is: Lágmarka Calibre-gluggann

en: Clear the current search
is: Hreinsa núverandi leit

en: Focus the book list
is: Virkni yfir í bókalistann

en: Clear the additional restriction
is: Hreinsa aukatakmörkun

en: Content server changed!
is: Efnismiðlara var breytt!

en: Could not start the Content server. Error:
    
    %s
is: Gat ekki ræst efnismiðlarann. Villa:
    
    %s

en: Hide main window
is: Fela aðalgluggann

en: Show main window
is: Birta aðalgluggann

en: here
is: hér

en: Recipe Disabled
is: Uppskrift óvirk

en: <b>Failed</b>
is: <b>Mistókst</b>

en: Shutting down the Content server. This could take a while...
is: Slekk á efnismiðlaranum. Þetta gæti tekið nokkra stund...

en: New version <b>{ver}</b> of {app} is available for download. See the <a href="{url}">new features</a>.
is: Ný útgáfa nr. <b>{ver}</b> forritsins {app} er tiltæk fyrir niðurhal. Skoðaðu <a href="{url}">nýja eiginleika</a>.

en: Update available!
is: Uppfærsla er tiltæk!

en: Show this notification for future updates
is: Birta þessa tilkynningu framvegis þegar uppfærslur eru tiltækar

en: &Get update
is: &Ná í uppfærslu

en: Plugin updates
is: Uppfærslur á viðbótum

en: Remove this bookmark
is: Fjarlægja þetta bókamerki

en: &New
is: &Nýtt

en: Remove the currently selected bookmark
is: Fjarlægja valið bókmerki

en: Position in book
is: Staðsetning í bók

en: Export bookmarks
is: Flytja út bókamerki

en: Import bookmarks
is: Flytja inn bókamerki

en: Add bookmark
is: Bæta við bókamerki

en: Enter title for bookmark:
is: Settu inn titil fyrir bókamerkið:

en: Inspect
is: Yfirfara

en: Print to PDF
is: Prenta í PDF

en: Print %s to a PDF file
is: Prenta %s í PDF-skrá

en: Choose location for PDF file
is: Veldu staðsetningu fyrir PDF-skrána

en: &File:
is: &Skrá:

en: Paper &size:
is: Pappírs&stærð:

en: &Left margin:
is: &Vinstri spássía:

en: &Top margin:
is: &Efri spássía:

en: &Right margin:
is: &Hægri spássía:

en: &Bottom margin:
is: &Neðri spássía:

en: inches
is: tommur

en: Add page &number to printed pages
is: Bæta blaðsíðu&númerum á prentaðar síður

en: &Open PDF file after printing
is: &Opna PDF-skrá eftir prentun

en: PDF file
is: PDF-skrá

en: No filename specified
is: Ekkert skráarheiti tilgreint

en: You must specify a filename for the PDF file to generate
is: Þú verður að tiltaka skráarheiti fyrir PDF-skrána sem á að útbúa

en: Incorrect filename specified
is: Rangt skráarheiti tilgreint

en: The filename for the PDF file must end with .pdf
is: Skráarheiti PDF-skrárinnar verður að enda á .pdf

en: Printing, this will take a while, please wait...
is: Er að prenta, þetta getur tekið dálítinn tíma, sýndu smá þolinmæði...

en: Printing...
is: Prentun...

en: Failed to convert to PDF
is: Mistókst að umbreyta í PDF

en: Expand all items under %s
is: Fletta út öll atriði undir %s

en: Expand all items
is: Fletta út öll atriði

en: Collapse all items
is: Fella allt saman

en: Search Table of Contents
is: Leita í efnisyfirliti

en: Search for text in the Table of Contents
is: Leita að texta í efnisyfirliti

en: There are no Table of Contents entries matching: %s
is: Það eru engar færslur í efnisyfirlitinu sem samsvara: %s

en: Increase font size
is: Auka stærð texta

en: Decrease font size
is: Minnka stærð texta

en: Toggle full screen
is: Víxla skjáfylli

en: Previous page
is: Fyrri síða

en: Next section
is: Næsti efnishluti

en: Previous section
is: Fyrri efnishluti

en: Toggle paged mode
is: Víxla síðuham af/á

en: Show book metadata
is: Birta lýsigögn bókar

en: E-book viewer
is: Rafbókalesari

en: Choose e-book
is: Veldu rafbók

en: E-books
is: Rafbækur

en: Drag to resize
is: Dragðu til að breyta stærð

en: Choose &color
is: Veldu &lit

en: Choose a color
is: Veldu lit

en: Cu&t
is: &Klippa

en: &Step up
is: Fara &upp

en: Step &down
is: Skref &niður

en: Not rated
is: Engin einkunn

en: Select location for books
is: Veldu staðsetningu fyrir bækur

en: &Next >
is: &Næsta >

en: < &Back
is: < &Til baka

en: Cancel
is: Hætta við

en: &Finish
is: &Ljúka

en: Commit
is: Staðfesta

en: Welcome wizard
is: Upphafsleiðarvísir

en: Welcome to calibre
is: Velkomin í Calibre

en: The one stop solution to all your e-book needs.
is: Fullnaðarlausn á öllum rafbókaþörfum þínum

en: &Manufacturers
is: &Framleiðendur

en: &Devices
is: &Tæki

en: WizardPage
is: LeiðarvísaSíða

en: &Kindle email:
is: Tölvupóstur &Kindle:

en: Choose your &language:
is: Ve&ldu tungumálið þitt:

en: Test email settings
is: Prófa tölvupóststillingar

en: Send test mail from %s to:
is: Senda prufutölvupóst frá %s til:

en: No email address
is: Ekkert tölvupóstfang

en: Your %s &email address:
is: Tölvu&póstfangið þitt á %s:

en: Your %s &password:
is: L&ykilorðið þitt á %s:

en: Setup
is: Uppsetning

en: OK to proceed?
is: Í lagi að halda áfram?

en: You must set the From email address
is: Þú verður að setja tölvupóstfang í 'Frá'-reitinn

en: &Hostname:
is: Vélar&heiti:

en: &Port:
is: &Gátt:

en: Your username on the mail server
is: Notandanafnið þitt á póstþjóninum

en: Your password on the mail server
is: Lykilorðið þitt á póstþjóninum

en: &Show
is: &Birta

en: Use &GMX
is: Nota &GMX

en: &Test email
is: &Prófa netfang

en: Turn on the &Content server
is: Setja efnis&miðlara í gang

en: column not in book:
is: dálkur er ekki í bók:

en: Symbols
is: Tákn

en: No genres to catalog.
is: Engar stíltegundir til að bæta í efnisskrá

en: Titles
is: Titlar

en: Genres
is: Stíltegundir

en: Recently Added
is: Nýlega bætt við

en: Recently Read
is: Nýlega lesið

en: Descriptions
is: Lýsingar

en: Sorting titles
is: Röðun titla

en: Titles HTML
is: HTML titla

en: by
is: eftir

en: Descriptions HTML
is: HTML-lýsingar

en: Description HTML
is: HTML-lýsing

en: NCX header
is: NCX haus

en: NCX for Series
is: NCX fyrir ritraðir

en: Series beginning with %s
is: Ritraðir sem byrja á %s

en: Series beginning with '%s'
is: Ritraðir sem byrja á '%s'

en: NCX for Titles
is: NCX fyrir titla

en: Titles beginning with %s
is: Titlar sem byrja á %s

en: Titles beginning with '%s'
is: Titlar sem byrja á '%s'

en: NCX for Authors
is: NCX fyrir höfunda

en: Authors beginning with %s
is: Höfundar sem byrja á %s

en: Authors beginning with '%s'
is: Höfundar sem byrja á '%s'

en: NCX for Recently Added
is: NCX fyrir nýlega bætt við

en: NCX for Recently Read
is: NCX fyrir nýlega lesið

en: NCX for genres
is: NCX fyrir stíltegundir

en: Generating OPF
is: Útbý OPF

en: Thumbnails
is: Smámyndir

en: Thumbnail
is: Smámynd

en: Invalid titles
is: Ógildir titlar

en: Invalid authors
is: Ógildir höfundar

en: Missing cover files
is: Forsíðuskrár vantar

en: INVALID CONDITION
is: ÓGILT SKILYRÐI

en: Path to library too long. Must be less than %d characters.
is: Slóð á safn of löng. Verður að vera styttri en %d bókstafir.

en:  (%s books)
is:  (%s bækur)

en: Identifiers
is: Auðkennismerkingar

en: On device
is: Á tækinu

en: Title sort
is: Röðun bókatitla

en: The title
is: Titillinn

en: The authors
is: Höfundarnir

en: The tags
is: Merkin

en: The series
is: Ritröðin

en: The rating
is: Stjörnugjöfin

en: The ISBN
is: ISBN-númerið

en: The publisher
is: Útgefandinn

en: The date
is: Dagsetningin

en: The published date
is: Útgáfudagsetningin

en: The date when the metadata for this book record was last modified
is: Dagsetningin þegar lýsigögnum fyrir þessa bókafærslu var breytt

en: The language(s) of this book
is: Tungumál þessarar bókar

en: Options to control saving to disk
is: Stillingar til að stýra vistun á disk

en: Convert paths to lowercase.
is: Umbreyta slóðum í lágstafi.

en: Replace whitespace with underscores.
is: Skipta út biltáknum fyrir &undirstrik.

en: calibre is the one stop solution to all your e-book needs.
is: Calibre er fullnaðarlausn á öllum rafbókaþörfum þínum.

en: Read e-books in over a dozen different formats
is: Lestu rafbækur á mörgum mismunandi sniðum

en: Command Line Interface
is: Viðmót fyrir skipanalínu

en: Undocumented commands
is: Óskráðar skipanir

en: Change language
is: Skipta um tungumál

en: Newest
is: Nýjast

en: {series_index} of <i>{series}</i>
is: {series_index} af <i>{series}</i>

en: Date: {timestamp}
is: Dags: {timestamp}

en: Published: {pubdate}
is: Útgefið: {pubdate}

en: Publisher: {publisher}
is: Útgefandi: {publisher}

en: Show
is: Sýna

en:  sorted by
is:  raðað eftir

en: default
is: sjálfgefið

en: No choice selected, exiting...
is: Ekkert valið, hætti...

en: %s is not a valid choice, try again
is: %s er ekki leyfilegt val, reyndu aftur

en: There are no users, you must first add an user
is: Það eru engir notendur, þú verður fyrst að bæta við notanda

en: Enter the username
is: Sláðu inn notandanafn

en: Re-enter the new password for %s, to verify:
is: Settu nýja lykilorðið fyrir %s aftur inn til að staðfesta:

en: Passwords do not match
is: Lykilorðin stemma ekki

en: Password for %s successfully changed!
is: Lykilorðinu fyrir %s hefur verið breytt!

en: Another restriction?
is: Önnur takmörkun?

en: Enter a comma separated list of library names:
is: Settu inn kommu-aðgreindan lista yfir nöfn bókasafna:

en: read-write
is: lesa-skrifa

en: readonly
is: skrifvarið

en: Add a new user
is: Bæta við nýjum notanda

en: Edit an existing user
is: Breyta fyrirliggjandi notanda

en: Remove a user
is: Fjarlægja notanda

en: one item | {} items
is[0]: eitt atriði
is[1]: {} atriði

en: RATING: %s<br />
is: EINKUNN: %s<br />

en: TAGS: %s<br />
is: MERKI: %s<br />

en: SERIES: %(series)s [%(sidx)s]<br />
is: RITRÖÐ: %(series)s [%(sidx)s]<br />

en: Books in your library
is: Bækur í safninu þínu

en: By
is: Eftir

en: Books sorted by
is: Bókum raðað eftir

en: Library:
is: Safn:

en: By %s
is: Eftir %s

en: By {0} :: {1}
is: Eftir {0} :: {1}

en: Path to the SSL certificate file
is: Slóð að SSL-skilríkjaskránni

en: Path to the SSL private key file
is: Slóð að SSL-einkalykilskránni

en: Number of worker threads used to process requests
is: Fjöldi vinnuþráða sem á að nota fyrir meðhöndlun beiðna

en: Number of books to show in a single page
is: Fjöldi bóka sem á að birta á einni síðu

en: Password based authentication to access the server
is: Auðkenning með lykilorði fyrir aðgang að þjóninum

en: Path to user database
is: Slóð að gagnagrunnsskrá notandans

en: Number of login failures for ban
is: Fjöldi misheppnaðra innskráninga áður bann tekur gildi

en: Ignored user-defined metadata fields
is: Hunsaðir lýsigagnareitir skilgreindir af notanda

en: Restrict displayed user-defined fields
is: Takmarka gagnareiti sem skilgreindir eru af notanda

en: By default, this option is disabled.
is: Sjálfgefið er þessi valkostur óvirkur

en: By default, this option is enabled.
is: Sjálfgefið er þessi valkostur virkur

en: Interrupted by user
is: Stöðvað af notanda.

en: Invalid syntax. Expected a lookup name or a word
is: Ógild málskipan. Búist var við uppflettinafni eða orði

en: Usage
is: Notkun

en: Created by
is: Búið til af

en: Options
is: Valkostir

en: Path to the database in which books are stored
is: Slóð að gagnagrunninum þar sem bækurnar eru geymdar

en: Access key for isbndb.com
is: Aðgangslykill fyrir isbndb.com

en: Ordered list of formats to prefer for input.
is: Raðaður listi af sniðum sem forgang hafa fyrir inntak.

en: Read metadata from files
is: Lesa lýsigögn úr skrám

en: The priority of worker processes. A higher priority means they run faster and consume more resources. Most tasks like conversion/news download/adding books/etc. are affected by this setting.
is: Forgangur vinnsluferlanna. Hærri forgangur þýðir að þau keyra hraðar og nota fleiri tilföng. Flest verk á borð við umbreytingu/niðurhal frétta/bæta við bókum/o.s.frv. verða fyrir áhrifum af þessari stillingu.

en: Swap author first and last names when reading metadata
is: Víxla for- og eftirnöfnum höfunda þegar lýsigögn eru lesin

en: Add new formats to existing book records
is: Bæta nýjum sniðum við fyrirliggjandi bókafærslur

en: List of named saved searches
is: Listi yfir nefndar vistaðar leitir

en: User-created Tag browser categories
is: Flokkar notanda í merkjavafra

en: How and when calibre updates metadata on the device.
is: Hvernig og hvenær Calibre uppfærir lýsigögn á tækinu.

en: Make searches case-sensitive
is: Gera leitir næmar fyrir há og lágstöfum

en: File is open in another process
is: Skráin "er þegar opin í öðru ferli

en: %s: unknown function
is: %s: óþekkt fall

en: Waiting...
is: Bíð...

en: Aborted, taking too long
is: Hætti við, tók of langan tíma

en: Stopped
is: Stöðvað

en: Working...
is: Í vinnslu...

en: Brazilian Portuguese
is: Brasilísk portúgalska

en: Simplified Chinese
is: Einfölduð kínverska

en: Traditional Chinese
is: Hefðbundin kínverska

en: English
is: Enska

note: NOTE: Ante Meridian (i.e. like 10:00 AM)
en: AM
is: FH

note: NOTE: Post Meridian (i.e. like 10:00 PM)
en: PM
is: EH

note: NOTE: Ante Meridian (i.e. like 10:00 am)
en: am
is: fh

note: NOTE: Post Meridian (i.e. like 10:00 pm)
en: pm
is: eh

en: Select All
is: Velja allt

en: Copy Link
is: Afrita tengil

en: &Select All
is: &Velja allt

en: Copy &Link Location
is: Afrita s&lóð tengils

en: Paste and Match Style
is: Líma og samsvara stíl

en: Directions
is: Stefnur

en: Left to Right
is: Vinstri til hægri

en: Right to Left
is: Hægri til vinstri

en: Close without Saving
is: Loka án þess að vista

en: Close Tab
is: Loka flipa

en: Extra characters at end of search
is: Aukastafir í enda leitar

en: missing )
is: vantar )

en: Recursive saved search: {0}
is: Endurkvæm vistuð leit: {0}

en: Unknown saved search: {}
is: Óþekkt vistuð leit: {}

en: Unknown error in saved search: {0}
is: Óþekkt villa í vistaðri leit: {0}

en: File to attach to the email
is: Skrá sem á að hengja við tölvupóstinn

en: Subject of the email
is: Viðfangsefni tölvupóstsins

en: Username for relay
is: Notandanafn fyrir endurvarpa

en: Password for relay
is: Lykilorð fyrir endurvarpa

en: Timeout for connection
is: Tímamörk fyrir tengingu

en: The main calibre program, used to manage your collection of e-books
is: Aðalviðmót Calibre, notað til að sýsla með rafbókasafnið þitt

en: %s Document
is: %s skjal

en: Unknown section
is: Óþekktur efnishluti

en: Unknown feed
is: Óþekkt fréttastreymi

en: Untitled article
is: Ónefnd grein

en: Unknown News Source
is: Óþekkt fréttaveita

en: Article download aborted
is: Hætt við niðurhal greinar

en: Failed to download %s
is: Gat ekki sótt %s

en: Failed to download the following articles:
is: Tókst ekki að sækja eftirfarandi greinar:

en: Failed to download parts of the following articles:
is: Tókst ekki að sækja hluta úr eftirfarandi greinum:

en:  from
is:  frá

en: 	Failed links:
is: 	Gallaðir tenglar:

en: Could not fetch article.
is: Gat ekki sótt greinina.

en: Fetching feeds...
is: Sæki fréttastreymi...

en: Got feeds from index page
is: Náði í fréttastreymi af yfirlitssíðu

en: Trying to download cover...
is: Reyni að sækja forsíðu...

en: Starting download in a single thread... | Starting download [{} threads]...
is[0]: Byrja niðurhal á einum þræði...
is[1]: Byrja niðurhal á [{} þráðum]...

en: Feeds downloaded to %s
is: Fréttastreymum hlaðið inn í %s

en: Could not download cover: %s
is: Gat ekki sótt forsíðu: %s

en: Downloading cover from %s
is: Sæki forsíðu frá %s

en: Fetching feed
is: Sæki fréttastreymi

en: Failed to log in, check your username and password for the calibre Periodicals service.
is: Tókst ekki að skrá inn, yfirfarðu notendanafn og lykilorð fyrir Calibre tímaritaþjónustuna.

en: You
is: Þú

en: Scheduled
is: Áætlað

en: Main menu
is: Aðalvalmynd

en: Section menu
is: Efnishlutavalmynd

en: Articles
is: Greinar

en: %prog URL
    
    Where URL is for example https://google.com
is: %prog URL-slóð
    
    Þar sem URL-slóð gæti verið t.d. https://google.com

en: Do not download CSS stylesheets.
is: Ekki sækja CSS-stílblöð.

en: OK
is: Í lagi

en: Save All
is: Vista allt

en: Open
is: Opna

en: &Yes
is: &Já

en: Yes to &All
is: Já við öll&u

en: &No
is: &Nei

en: N&o to All
is: N&ei við öllu

en: Abort
is: Hætta við

en: Retry
is: Reyna aftur

en: Close
is: Loka

en: Apply
is: Virkja

en: Reset
is: Frumstilla

en: Restore Defaults
is: Endurheimta sjálfgefið

en: Hu&e:
is: L&itblær:

en: &Sat:
is: Lit&mettun:

en: &Val:
is: Lit&gildi:

en: &Red:
is: &Rautt:

en: &Green:
is: &Grænt:

en: Bl&ue:
is: &Blátt:

en: A&lpha channel:
is: A&lfa gegnsæisrás:

en: Cursor at %1, %2
    Press ESC to cancel
is: Bendill á %1, %2
    Ýttu á ESC til að hætta

en: Select Color
is: Veldu lit

en: &Basic colors
is: &Grunnlitir

en: &Custom colors
is: &Sérsniðnir litir

en: &Add to Custom Colors
is: &Bæta í sérsniðna liti

en: &Pick Screen Color
is: &Plokka lit af skjá

en: Select Font
is: Veldu letur

en: &Font
is: &Letur

en: Font st&yle
is: Leturs&tíll

en: &Size
is: &Stærð

en: Effects
is: Brellur

en: Stri&keout
is: &Gegnumstrikað

en: Sample
is: Dæmi

en: Wr&iting System
is: Skr&ifkerfi

en: Scroll left
is: Skruna til vinstri

en: Scroll up
is: Skruna upp

en: Scroll down
is: Skruna niður

en: Scroll right
is: Skruna til hægri

en: Author sort name algorithm
is: Reiknirit fyrir röðun höfunda

en: Splitting multiple author names
is: Skipti upp mörgum höfundanöfnum

en: Use author sort in Tag browser
is: Nota röðun höfunda í merkjavafra

en: Control partitioning of Tag browser
is: Stilla uppskiptingu í hluta í merkjavafranum

en: Control how dates are displayed
is: Stýrir hvernig dagsetningar eru birtar

en: Specify renaming rules for SONY collections
is: Tilgreindu endurnefningarreglur fyrir SONY ritsöfn

en: Specify how SONY collections are sorted
is: Tilgreindu hvernig SONY-ritsöfnum er raðað

en: Control how tags are applied when copying books to another library
is: Stýrir hvernig merkjum er úthlutað þegar rafbækur eru afritaðar í annað safn

en: Fuzz value for trimming covers
is: Loðið gildi (fuzzy) fyrir utanskurð af forsíðum

en: Control behavior of the book list
is: Stilla hegðunbókalistans

en: Unified toolbar on macOS
is: Sameinuð verkfærastika á macOS

en: Number of recently viewed books to show
is: Fjöldi nýskoðaðra bóka sem á að birta
