calibre - en to th translation catalogue (287 entries)

en: Start
th: เริ่ม

en: Support calibre
th: สนับสนุน Calibre

en: Does absolutely nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Base
th: ฐาน

en: Customize
th: กำหนดค่า

en: Cannot configure
th: ไม่สามารถตั้งค่า

en: File type
th: ชนิด

en: Metadata reader
th: ตััวอ่่านชุดข้อมูล

en: Metadata writer
th: ตัวเขียนชุดข้อมูล

en: Catalog generator
th: ตัวสร้างแคทตาล็อก

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Store
th: จัดเก็บ

en: Create a TXTZ archive when a TXT file is imported containing Markdown or Textile references to images. The referenced images as well as the TXT file are added to the archive.
th: สร้างการจัดเก็บแฟ้ม TXTZ เมื่อแฟ้ม TXT ที่ถูกนำเข้ามีการบรรจุ Markdown หรือ Textile ที่อ้างอิงไปยังรูปภาพ รูปภาพที่ถูกอ้างอิงจะเป็นเช่นเดียวกับแฟ้ม TXT ที่ถูกเพิ่มไปยังที่จัดเก็บแฟ้ม

en: Extract cover from comic files
th: แยกปกออกจากหนังสือ

en: Read metadata from %s files
th: อ่านข้อมูลจาก %s ไฟล์

en: Set metadata in %s files
th: ตั้งค่าข้อมูลใน %s ไฟล์

en: Set metadata from %s files
th: ตั้งค่าข้อมูลจาก %s ไฟล์

en: Add books to calibre or the connected device
th: เพิ่มหนังสือไปยัง Calibre หรืออุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่

en: Fetch annotations from a connected Kindle (experimental)
th: รับหมายเหตุประกอบจาก Kindle ที่เชื่อมต่อ (มืออาชีพ)

en: Generate a catalog of the books in your calibre library
th: สร้างหมวดหมู่หนังสือในห้องสมุด Calibre ของคุณ

en: Edit the Table of Contents in your books
th: แก้ไขสารบัญในหนังสือของคุณ

en: Delete books from your calibre library or connected device
th: ลบหนังสือจากห้องสมุด Calibre ของคุณหรืออุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่

en: Edit the metadata of books in your calibre library
th: แก้ไข Metadata ของหนังสือในห้องสมุด Calibre ของคุณ

en: Read books in your calibre library
th: อ่านหนังสือในห้องสมุด Calibre ของคุณ

en: Show a list of related books quickly
th: แสดงรายการของหนังสือที่เกี่ยวข้อง

en: Export books from your calibre library to the hard disk
th: ส่งออกหนังสือจากห้องสมุด Calibre ของคุณไปยังฮาร์ดดิสก์

en: Restart calibre
th: เริ่มต้น Calibre ใหม่

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
th: เปิดโฟลเดอร์ที่บรรจุแฟ้มหนังสือในห้องสมุด Calibre ของคุณ

en: Send books to the connected device
th: ส่งหนังสือไปยังอุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่

en: Browse the calibre User Manual
th: เปิดคู่มือการใช้งาน Calibre

en: Customize calibre
th: ปรับแต่ง Calibre

en: Easily find books similar to the currently selected one
th: ค้นหาหนังสือที่คล้ายกับที่เลือกอยู่นี้อย่างง่ายดาย

en: Switch between different calibre libraries and perform maintenance on them
th: สลับระหว่างห้องสมุด Calibre ต่างๆ และดำเนินการบำรุงรักษา

en: Edit the collections in which books are placed on your device
th: แก้ไขชุดสะสมที่หนังสือถูกวางไว้ในอุปกรณ์ของคุณ

en: Copy a book from one calibre library to another
th: คัดลอกหนังสือจากห้องสมุด Calibre ไปยังอีกที่หนึ่ง

en: Find the next or previous match when searching in your calibre library in highlight mode
th: ค้นหารายการถัดไปหรือรายการก่อนหน้าที่ตรงกันเมื่อค้นหาในห้องสมุด Calibre ในโหมดไฮไลท์

en: Choose a random book from your calibre library
th: เลือกสุ่มหนังสือจากห้องสมุด Calibre ของคุณ

en: Search for books from different book sellers
th: ค้นหาหนังสือจากผู้ขายหนังสืออื่นๆ

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
th: รับปลั๊กอินหรือการปรับปรุงใหม่ของ Calibre

en: Interface
th: ส่วนติดต่อ

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
th: ปรับเปลี่ยนรูปลักษณ์ให้เหมาะกับรสนิยมในการใช้งานของคุณเอง

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Change the way calibre behaves
th: เปลี่ยนแปลงพฤติกรรมในการทำงานของ calibre

en: Add your own columns
th: เพิ่มคอลัมน์ของคุณเอง

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
th: เพิ่ม/ลดคอลัมน์ของคุณเองในรายการหนังสือของ calibre

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
th: ปรับเปลี่ยนทูลบาร์และเมนูเนื้อหา โดยกำหนดการเรียกใช้โปรแกรมในแต่ละเมนูและทูลบาร์

en: Searching
th: กำลังค้นหา

en: Customize the way searching for books works in calibre
th: ปรับแต่งวิธีค้นหาสำหรับหนังสือที่ทำงานใน Calibre

en: Conversion
th: แปลงไฟล์

en: Set conversion options specific to each input format
th: กำหนดตัวเลือกในการแปลงไฟล์ให้เฉพาะเจาะจงกับรูปแบบอินพุท

en: Set conversion options common to all formats
th: กำหนดตัวเลือกในการแปลงไฟล์ให้ใช้กับทุกรูปแบบ

en: Set conversion options specific to each output format
th: กำหนดตัวเลือกในการแปลงไฟล์ให้เฉพาะเจาะจงกับรูปแบบเอาท์พุท

en: Adding books
th: เพิ่มหนังสือ

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
th: ควบคุมให้ calibre อ่านชุดข้อมูลจากไฟล์ในเวลาที่เพิ่มหนังสือ

en: Saving books to disk
th: บันทึกหนังสือลงดิสก์

en: Control how calibre exports files from its database to disk when using Save to disk
th: ควบคุมให้ calibre ส่งออกไฟล์จากฐานข้อมูลลงดิสก์เวลาสั่งบันทึก

en: Sending books to devices
th: ส่งหนังสือไปยังอุปกรณ์ปลายทาง

en: Change metadata fields before saving/sending
th: เปลี่ยนช่อง Metadata ก่อนทำการ บันทึก/ส่ง

en: Advanced
th: เชี่ยวชาญ

en: Create your own template functions
th: สร้างแม่แบบการทำงานของคุณเอง

en: Sharing books by email
th: แบ่งปันทางอีเมลล์

en: Sharing
th: แบ่งปัน

en: Setup sharing of books via email. Can be used for automatic sending of downloaded news to your devices
th: การตั้งค่าแบ่งปันทางอีเมลล์สามารถใช้เป็นช่องทางในการส่งข้่าวสารการเดาน์โหลดโดยอัตโนมัติไปยังอุปกรณ์ปลายทางของท่านได้

en: Sharing over the net
th: แบ่งปันผ่านเน็ท

en: Metadata download
th: ดาวน์โหลด Metadata

en: Ignored devices
th: อุปกรณ์ที่ถูกเพิกเฉย

en: Control which devices calibre will ignore when they are connected to the computer.
th: ควบคุมว่าอุปกรณ์ใดที่ Calibre จะเพิกเฉยเมื่อเชื่อมต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Add/remove/customize various bits of calibre functionality
th: เพิ่ม/ลด/ปรับแต่ง ฟังก์ชั่นต่างๆของ calibre

en: Tweaks
th: ปรับแต่ง

en: Fine tune how calibre behaves in various contexts
th: ปรับพฤติกรรมของ calibre ที่จะตอบสนองกับส่วนต่างๆอย่างละเอียด

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
th: ปรับแต่งแป้นพิมพ์ทางลัดที่ใช้โดย Calibre

en: Miscellaneous
th: อื่นๆ

en: Miscellaneous advanced configuration
th: การปรับแต่งค่าตั้งต้นอื่นๆ

en: Options specific to the output format.
th: ตัวเลือกสำหรับใช้เฉพาะรูปแบบเอาต์พุต

en: Options specific to the input format.
th: ตัวเลือกสำหรับใช้เฉพาะรูปแบบอินพุต

en: Specify the character encoding of the input document. If set this option will override any encoding declared by the document itself. Particularly useful for documents that do not declare an encoding or that have erroneous encoding declarations.
th: การกำหนดรหัสตัวอักษรในการนำเข้าเอกสาร ถ้าตั้งค่านี้จะทำให้เป็นการเปลี่ยนแปลงทับรหัสอักษรเดิมของเอกสาร ซึ่งจะมีประโยชนอย่างยิ่ง์กับเอกสารที่ไม่ได้ระบุรหัสของตนเองหรือค่ารหัสผิดพลาด

en: If specified, the output plugin will try to create output that is as human readable as possible. May not have any effect for some output plugins.
th: ถ้ากำหนดแบบนี้ เอาท์พุทปลั้กอินจะพยายามสร้างเอาท์พุทที่ใกล้เคียงกับภาษามนุษย์มากที่สุดซึ่งอาจไม่มีผลกับบางเอาท์พุทปลั้กอิน

en: Input profile
th: ชุดข้อมูลนำเข้า

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you know nothing about the input document.
th: ชุดข้อมูลนี้จะพยายามปรับค่าดีฟอลล์ที่เป็นไปได้มากที่สุดซึ่งจะเป็นประโยชน์อย่างมากหากคุณไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเอกสารที่จะนำเข้า

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับค่าบรรทัดของ SONY PRS โดยเฉพาะ เช่นรุ่น 500/505/600/700 เป็นต้น

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ SONY PRS 300 โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ SONY PRS-900 โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Microsoft Reader โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Mobipocket books โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Hanlin V3 และรุ่นที่ลอกแบบ โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Hanlin V5 และรุ่นลอกแบบ โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Cybook G3.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Cybook G3 โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Cybook Opus โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Amazon Kindle โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Irex Illiad โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ IRex Digital Reader 1000 โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ IRex Digital Reader 800 โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the B&N Nook.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ B&N Nook โดยเฉพาะ

en: Output profile
th: ชุดข้อมูลส่งออก

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you want to produce a document intended to be read at a computer or on a range of devices.
th: ชุุดข้อมูลนี้จะพยายามจัดค่าดีฟอนล์ที่เป็นไปได้มากที่สุด ซึ่งจะเหมาะกับเอกสารที่คุณผลิตแล้วต้องการให้อ่านบนคอมพิวเตอร์ หรืออุปกรณ์มาตรฐานกลุ่มหนึ่ง

en: Intended for the iPad and similar devices with a resolution of 768x1024
th: เจาะจงสำหรับ iPad และอุปกรณ์ที่มีลักษณะเดียวกันซึ่งมีค่ารีโซลูชั่นเท่ากับ 768x1024

en: Intended for the iPad 3 and similar devices with a resolution of 1536x2048
th: มีไว้สำหรับ iPad 3 และอุปกรณ์อื่นๆ ที่คล้ายกันที่มีความละเอียด 1536x2048

en: Intended for generic tablet devices, does no resizing of images
th: มีไว้สำหรับอุปกรณ์แท็บเล็ตทั่วๆไป ที่ไม่มีการปรับขนาดรูปภาพ

en: Intended for the Samsung Galaxy and similar tablet devices with a resolution of 600x1280
th: มีไว้สำหรับ Samsung Galaxy และอุปกรณ์แท็บเล็ตที่คล้ายกันที่มีความคมชัด 600x1280

en: Intended for the Nook HD+ and similar tablet devices with a resolution of 1280x1920
th: มีไว้สำหรับ Nook HD+ และอุปกรณ์แท็บเล็ตที่คล้ายกันที่มีความคมชัด 1280x1920

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Kobo Reader โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ SONY PRS-300 โดยเฉพาะ

en: Suitable for use with any e-ink device
th: เหมาะสมสำหรับใช้กับอุปกรณ์ e-ink ใดๆ

en: Suitable for use with any large screen e-ink device
th: เหมาะสมสำหรับอุปกรณ์ e-ink หน้าจอขนาดใหญ่

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ JetBook ขนาด 5 นิ้ว โดยเฉพาะ

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/700 etc, in landscape mode. Mainly useful for comics.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับบรรทัดใน SONY PRS โดยเฉพาะรุ่น 500/505/700 เป็นต้นในโหมดของแนวขวาง ซึ่งเหมาะกับพวกหนังสือการ์ตูน

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
th: ชุดข้อมูลนี้ทำมาสำหรับ Amazon Kindle DX โดยเฉพาะ

en: Installed plugins
th: ปลั้กอินที่ลงแล้วในเครื่อง

en: Mapping for filetype plugins
th: แผนผังสำหรับปลั้กอินที่ระบุว่าไฟล์รูปแบบใดจะใช้กับโปรแกรมใด

en: Local plugin customization
th: การปรับแต่งค่าโลคัลปลั้กอิน

en: Disabled plugins
th: พักใช้ปลั้กอิน

en: Enabled plugins
th: เรียกใช้ปลั้กอิน

en: Initialization of plugin %s failed with traceback:
th: ปลั้กอิน %s ที่เรียกใช้ไม่สามารถเรียกใช้ได้ดังแสดงในรายการผิดพลาดนี้

en: Remove a custom plugin by name. Has no effect on builtin plugins
th: การนำปลั้กอินออกโดยเรียงลำดับตามชื่อไม่มีผลกับปลั้กอินของระบบเอง

en: List all installed plugins
th: แสดงรายการปลั้กอินทั้งหมดที่ลงในระบบ

en: Enable the named plugin
th: เปิดใช้งานเนมปลั้กอิน

en: Disable the named plugin
th: พักใช้งานเนมปลั้กอิน

en: Catalog
th: บัญชีรายชื่อ

en: News
th: ข่าว

en: Card B
th: การ์ด ข

en: Debug log
th: บันทึกการแก้จุดเสีย

en: Communicate with Android phones.
th: ติดต่อกับโทรศัพท์แอนดรอยด์

en: Communicate with S60 phones.
th: ติดต่อกับโทรศัพท์ S60

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
th: ติดต่อกับโทรศัพท์ Blackberry

en: Kovid Goyal
th: โกวิท เกาะยาง(kidding)

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
th: ติดต่อกับ Astak Mentor EB600

en: Communicate with the Entourage Edge.
th: ติดต่อกับ Entourage Edge

en: Use an arbitrary folder as a device.
th: ใช้สุ่มชื่อโฟลเดอร์แทนอุปกรณ์ปลายทาง

en: Communicate with The Book reader.
th: ติดต่อกับ Book reader

en: Removing books from device...
th: ลบหนังสือออกจากอุปกรณ์ปลายทาง

en: Communicate with the Azbooka
th: ติดต่อกับ Azbooka

en: Cannot get files from this device
th: ไม่สามารถนำไฟล์จากอุกรณ์นี้ได้

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
th: ติดต่อกับ IRex Digital Reader 800

en: Communicate with the Iriver Story reader.
th: ติดต่อกับ Iriver Story reader

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
th: ติดต่อกับ MiBuk Wolder reader

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
th: ติดต่อ กับ JetBook Mini reader

en: Show expired books
th: แสดงหนังสือที่หมดอายุ

en: Getting list of books on device...
th: เรียกรายการหนังสือจากอุปกรณ์ปลายทาง

en: Removing books from device metadata listing...
th: ลบหนังสือออกจากรายการชุดข้อมูลในอุปกรณ์ปลายทาง

en: Adding books to device metadata listing...
th: เพิ่มหนังสือในรายการชุดข้อมูลในอุปกรณ์ปลายทาง

en: Not Implemented
th: ยังไม่รองรับ

en: Communicate with the Palm Pre
th: ติดต่อกับ Palm Pre

en: Communicate with the Pandigital Novel
th: ติดต่อกับ Pandigital Novel

en: Communicate with the VelocityMicro
th: ติดต่อกับ เวโลซิตี้ไมโคร

en: Communicate with the GM2000
th: ติดต่อกับ GM2000

en: Get device information...
th: เรียกข้อมูลอุปกรณ์ปลายทาง

en: Transferring books to device...
th: ถ่ายหนังสือลงในอุปกรณ์ปลายทาง

en: Communicate with the Nokia E52
th: ติดต่อกับ Nokia E52

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device. Possibilities include:
th: รายชื่อชุดข้อมูลฟิลด์คั่นด้วยคอมม่าจะถูกแปลงเป็นคอลเลคชั่นในอุปกรณ์ปลายทาง ส่วนใหญ่ได้แก่

en: Unnamed
th: ยังไม่กำหนดชื่อ

en: Communicate with the Teclast K3/K5 reader.
th: ติดต่อกับ Teclast K3/K5 reader

en: Communicate with the Newsmy reader.
th: ติดต่อกับ Newsmy reader

en: Communicate with the Pico reader.
th: ติดต่อกับเครื่องอ่านพิคโก

en: Communicate with the iPapyrus reader.
th: ติดต่อกับ iPapyrus reader

en: Communicate with the Sovos reader.
th: ติดต่อกับ Sovos reader

en: Unable to detect the %s mount point. Try rebooting.
th: ตรวจสอบไม่พบ %s

en: Unable to detect the %s disk drive.
th: ไม่สามารถตรวจพบไดร์ %s

en: The main memory of %s is read only. This usually happens because of file system errors.
th: หน่วยความจำหลักของ %s อยู่ในสถานะอ่านอย่างเดียวส่วนใหญ่เกิดจากระบบไฟล์มีปัญหา

en: Ordered list of formats the device will accept
th: รายการรูปแบบอุปกรณ์ปลายทางแบบเรียงลำดับจะถูกรับ

en: Read metadata from files on device
th: อ่านชุดข้อมูลจากไฟล์บนอุปกรณ์ปลายทาง

en: Template to control how books are saved
th: เทมเพลสที่ควบคุมการบันทึกข้อมูลหนังสือ

en: Extra customization
th: ปรับแต่งพิเศษ

en: Sending metadata to device...
th: ส่งชุดข้อมูลไปยังอุปกรณ์ปลายทาง

en: Selected slot: %s is not supported.
th: สลอทที่เลือก :%s ยังไม่มีโปรแกรมสนับสนุน

en: There is insufficient free space in main memory
th: พื้นที่ในหน่วยความจำหลักไม่พอ

en: There is insufficient free space on the storage card
th: พื้นที่ในสตอเรจการด์ไม่พอ

en: INPUT OPTIONS
th: ตัวเลือกอินพุท

en: OUTPUT OPTIONS
th: ตัวเลือกเอาท์พุท

en: Options to control the processing of the input %s file
th: ตัวเลือกเพื่อควบคุมกระบวนการนำเข้าไฟล์ %s

en: Options to control the processing of the output %s
th: ตัวเลือกเพื่อควบคุมกระบวนการส่งออกไฟล์ %s

en: Options to control the look and feel of the output
th: ตัวเลือกแสดงรูปลักษณ์ของเอาท์พุท

en: Control auto-detection of document structure.
th: ควบคุมระบบตรวจสอบโครงสร้างเอกสารอัตโนมัติ

en: Control the automatic generation of a Table of Contents. By default, if the source file has a Table of Contents, it will be used in preference to the automatically generated one.
th: ควบคุมระบบการสร้างสารบาญอัตโนมัติ โดยปกติหากแหล่งต้นทางไฟล์มีสารบาญอยู่แล้วมันจะถูกเรียกใช้ก่อน

en: Options to set metadata in the output
th: ตัวเลือกที่จะกำหนดชุดข้อมูลเอาท์พุท

en: Options to help with debugging the conversion
th: ตัวเลือกที่จะช่วยในการตรวจหาจุดผิดพลาดในการแปลงค่า

en: Disable normalize (improve contrast) color range for pictures. Default: False
th: พักใช้การปรับช่วงแสงของภาพให้เป็นปกติในการแสดงภาพ(ทำให้คอนทราสดีขึ้น) ค่าเริ่มต้นคือ False

en: Maintain picture aspect ratio. Default is to fill the screen.
th: ควบคุมอัตราการทดภาพ ค่าเริ่มต้นกำหนดไว้ที่แสดงภาพให้เต็มจอ

en: Disable sharpening.
th: พักใช้การปรับคมชัด

en: Disable trimming of comic pages. For some comics, trimming might remove content as well as borders.
th: พักใช้การตัดขอบหนังสือการ์ตูน ใช้สำหรับหนังสือการ์ตูนบางเล่มเนื่องจากจะไปทำให้ตัดเนื้อหาบางส่วนออกไป

en: Don't split landscape images into two portrait images
th: อย่าตัดภาพแนวขวางออกแล้วแบ่งเป็นภาพต่อกันสองภาพ

en: Keep aspect ratio and scale image using screen height as image width for viewing in landscape mode.
th: รักษาระดับการทดภาพไว้แต่ใช้ความสูงแทนความกว้างเวลาที่อยู่ในโหมดมองภาพแนวขวาง

en: Used for right-to-left publications like manga. Causes landscape pages to be split into portrait pages from right to left.
th: ใช้สำหรับสำนักพิมพ์ที่พิมพ์จากขวามาซ้าย เช่น สำนักพิมพ์ manga จะทำให้หน้าแนวขวางถูกตัดแบ่งเป็นสองหน้าจากขวามาซ้าย

en: Enable Despeckle. Reduces speckle noise. May greatly increase processing time.
th: เปิดใช้การตัดเสียงรบกวน ช่วยลดเสียงรบกวน และในบางครั้งสามารถทำให้ประสิทธิภาพในการทำงานของโปรแกรมเพิ่มขึ้นอีกด้วย

en: Don't sort the files found in the comic alphabetically by name. Instead use the order they were added to the comic.
th: อย่าใช้การเรียงลำดับชื่อไฟล์ที่พบในหนังสือการ์ตูนตามลำดับอักษร ให้เรียงลำดับชื่อไฟล์ตามลำดับเวลาที่ถูกเพิ่มเข้าไปในหนังสือการ์ตูนจะดีกว่า

en: Apply no processing to the image
th: ไม่ทำอะไรกับภาพทั้งนั้น

en: Do not convert the image to grayscale (black and white)
th: อย่าแปลงภาพเป็นรูปแบบ grayscale (ขาวดำ)

en: Page
th: หน้า

en: Normally, if the input file has no cover and you don't specify one, a default cover is generated with the title, authors, etc. This option disables the generation of this cover.
th: โดยปกติถ้าไฟล์อินพุทไม่มีปก และคุณไม่ได้กำหนดให้มี ค่าเริ่มต้นปกจะถูกสร้างโดยใช้ชื่อเรื่อง ชื่อผู้แต่ง และอื่นๆ การเลือกตัวเลือกนี้จะไปยกเลิกคุณสมบัตินี้

en: Do not use SVG for the book cover. Use this option if your EPUB is going to be used on a device that does not support SVG, like the iPhone or the JetBook Lite. Without this option, such devices will display the cover as a blank page.
th: ห้ามใช้ภาพในรูปแบบ SVG เป็นปกหนังสือ ใช้อ๊อฟชั่นนี้ถ้าต้องการให้ ไฟล์ EPUB ของท่านสามารถใช้กับ ไอโฟน หรือ เจ็ทบุคได้ เพราะถ้าไม่ใช้อ๊อฟชั่นนี้จะทำให้รูปหน้าปกแสดงเป็นหน้าว่างๆ

en: Maximum levels of recursion when following links in HTML files. Must be non-negative. 0 implies that no links in the root HTML file are followed. Default is %default.
th: ค่าสูงสุดของลำดับชั้นในการตามลิงก์ของไฟล์ HTML จะต้องไม่เป็นค่าติดลบ ค่าศูนย์แปลว่าไม่ต้องตามลิงก์ ค่าเริ่มต้นคือ %default

en: Add Table of Contents to beginning of the book.
th: ใส่สารบาญไว้ตอนต้นของหนังสือ

en: Specify the input profile. The input profile gives the conversion system information on how to interpret various information in the input document. For example resolution dependent lengths (i.e. lengths in pixels). Choices are:
th: ระบุชุดข้อมูลอินพุท ชุดข้อมูลอินพุทจะให้ข้อมูลทีใช้ในการทำความเข้าใจในแต่ละส่วนในเอกสารอินพุทเพื่อประโยชน์ในการแปลงค่า เช่น ความละเอียดในส่วนของความยาว (เช่นความยาวในหน่วยพิกเซล) โดยมีให้เลือกดังนี้

en: Mapping from CSS font names to font sizes in pts. An example setting is 12,12,14,16,18,20,22,24. These are the mappings for the sizes xx-small to xx-large, with the final size being for huge fonts. The font rescaling algorithm uses these sizes to intelligently rescale fonts. The default is to use a mapping based on the output profile you chose.
th: จับคู่ระหว่างชื่อตัวอักษรในไฟล์ CSS กับขนาดตัวอักษรในหน่วย pts เช่น กำหนด 12,12,14,16,18,20,22,24 คือการกำหนดคู่จากเล็กไปหาใหญ่ ซึ่งขนาดสุดท้ายเป็นตัวอักษรขนาดใหญ่ กระบวนทัศน์ในการปรับขนาดอักษรจะใช้ขนาดตัวอักษรที่ได้ตั้งไว้นี้ในการปรับขนาด ค่าปกติจะเป็นการจับคู่ตามชุดข้อมูลเอาท์พุทที่คุณเลือก

en: Disable all rescaling of font sizes.
th: พักใช้การปรับขนาดตัวอักษร

en: Some badly designed documents use tables to control the layout of text on the page. When converted these documents often have text that runs off the page and other artifacts. This option will extract the content from the tables and present it in a linear fashion.
th: เอกสารที่การออกแบบไม่ดีจะใช้ตารางในการจัดรูปหน้าหนังสือ เมื่อมีการแปลงค่าหน้าเอกสารก็จะทำให้ตัวอักษรหลุดออกจากหน้ากระดาษ ตัวเลือกนี้จึงมีไว้สำหรับอ่านข้อมูลจากตารางและจัดรูปแบบแบบที่ควรจะเป็น

en: Normally, if the source file already has a Table of Contents, it is used in preference to the auto-generated one. With this option, the auto-generated one is always used.
th: โดยปกติหากไฟล์ต้นฉบับมีสารบาญแล้วมันก็จะถูกใช้โดยอัตโนมัติ ถ้าเลือกตัวเลือกนี้จะไปใช้ที่โปรแกรมสร้างให้อัตโนมัติแทน

en: Don't add auto-detected chapters to the Table of Contents.
th: ไม่เพิ่มบทที่ตรวจเจอโดยอัตโนมัติลงในสารบาญ

en: If fewer than this number of chapters is detected, then links are added to the Table of Contents. Default: %default
th: ถ้าจำนวนบทที่ตรวจพบมีค่าน้อยกว่าค่านี้ให้ใส่เลขที่บทในสารบาญได้ ค่าปกติคือ %default

en: Maximum number of links to insert into the TOC. Set to 0 to disable. Default is: %default. Links are only added to the TOC if less than the threshold number of chapters were detected.
th: จำนวนลิงก์สูงสุดที่ใส่ในสารบาญได้ ถ้าต้องการพักใช้ให้ใส่ค่าเป็นศูนย์ ค่าปกติคือ %default ลิงก์จะถูกเพิ่มลงในสารบาญในกรณีที่จำนวนบทน้อยกว่าจำนวนสูงสุดที่ระบุ

en: Remove entries from the Table of Contents whose titles match the specified regular expression. Matching entries and all their children are removed.
th: ให้นำชื่อเรื่องที่ตรงกับเงื่อนไขที่กำหนดออกจากสารบาญ ซึ่งจะมีผลให้ชื่อหนังสือและสิ่งอื่นที่เกี่ยวข้องถูกลบออกด้วย

en: Specify how to mark detected chapters. A value of "pagebreak" will insert page breaks before chapters. A value of "rule" will insert a line before chapters. A value of "none" will disable chapter marking and a value of "both" will use both page breaks and lines to mark chapters.
th: กำหนดวิธีในการตรวจสอบการสิ้นสุดบทหนังสือ ค่าของ"pagebreak" จะบอกค่าสิ้นสุดของหน้า ค่าของ "rule" จะบอกค่าสิ้นสุดบรรทัด ค่า "none" จะพักใช้ตัวคั่นบท และจะใช้ทั้ง "pagebreak" และ "rule" เป็นค่าสิ้นสุดบทหนังสือแทน

en: Remove spacing between paragraphs. Also sets an indent on paragraphs of 1.5em. Spacing removal will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
th: ขจัดช่องว่างระหว่างพารากราฟออกจะทำให้ระยะห่างอยู่ที่ 1.5em แต่ฟังก์ชั่นนี้จะใช้ไม่ได้กับไฟล์ต้นฉบับที่ไม่มีการใช้แทรคพารากราฟ (แทรค <p> หรือ <div> )

en: Use the cover detected from the source file in preference to the specified cover.
th: ใช้ปกที่พบในต้นฉบับเป็นปกหนังสือ

en: Insert a blank line between paragraphs. Will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
th: แทรกบรรทัดว่างระหว่างพารากราฟซึ่งจะไม่ทำงานถ้าหากไฟล์ต้นฉบับไม่มีการใช้แทรคพารากราฟ ( แทรค <p> หรือ <div> )

en: Read metadata from the specified OPF file. Metadata read from this file will override any metadata in the source file.
th: อ่านชุดข้อมูลจากไฟล์รูปแบบ OPF ชุดข้อมูลที่อ่านได้จะทับข้อมูลไฟล์ต้นฉบับ

en: Set the title.
th: กำหนดชื่อเรื่อง

en: Set the authors. Multiple authors should be separated by ampersands.
th: กำหนดชื่อผู้แต่ง ถ้ามีหลายคนให้คั่นด้วย &

en: The version of the title to be used for sorting.
th: ใช้เลขจำนวนครั้งในการพิมพ์เป็นดัชนีในการเรียงลำดับ

en: String to be used when sorting by author.
th: ตัวอักษรที่ใช้ในกรณีเรียงลำดับโดยใช้ชื่อผู้แต่ง

en: Set the cover to the specified file or URL
th: กำหนดหน้าปกสำหรับไฟล์ที่ระบุ หรือ URL

en: Set the index of the book in this series.
th: ตั้งค่าดัชนีหนังสือในชุด

en: Set the rating. Should be a number between 1 and 5.
th: ให้ระดับคุณค่าน่าอ่านกับหนังสือ ควรอยู่ระหว่างเลข หนึ่ง ถึง ห้า

en: Set the ISBN of the book.
th: กำหนดค่า ISBN ของหนังสือ

en: Set the tags for the book. Should be a comma separated list.
th: กำหนด แทคส์ของหนังสือแล้วคั่นด้วยคอมม่า

en: Set the book producer.
th: กำหนดค่าผู้ผลิตหนังสือ

en: Set the language.
th: กำหนดภาษาที่ใช้

en: Failed to parse date/time
th: ไม่สามารถใส่วันเวลาลงไปได้

en: Converting input to HTML...
th: แปลงอินพุทเป็น HTML

en: Follow all local links in an HTML file and create a ZIP file containing all linked files. This plugin is run every time you add an HTML file to the library.
th: ตามโลคอลลิงคทั้งหมดในไฟล์ HTML และสำเนาไฟล์เหล่านั้นไว้เพื่อนำมาสร้างเป็นไฟล์ ZIP  ปลั้กอินนี้จะทำงานทุกครั้งที่คุณเพิ่มไฟล์ HTML เข้าไปในไลเบอรลี่

en: Set the book title
th: กำหนดชื่อหนังสือ

en: Set sort key for the title
th: กำหนดคีย์หลักในการเรียงลำดับชื่อหนังสือ

en: Set the author
th: กำหนดผู้แต่ง

en: Set sort key for the author
th: กำหนดคีย์หลักในการเรียงลำดับตามชื่อผู้แต่ง

en: The category this book belongs to. E.g.: History
th: หนังสือนี้อยู่ในหมวด เช่น หมวดประวัติศาสตร์

en: Path to a graphic that will be set as this files' thumbnail
th: พาทที่อยู่ของรูปซึ่งจะนำมาเป็นรูปสัญลักษณ์แทนไฟลนี้

en: Extract thumbnail from LRF file
th: นำรูปสัญลักษณ์ออกมาจากไฟล์ LRF

en: Set the publisher
th: กำหนดสำนักพิมพ์

en: Set the book classification
th: กำหนดการจัดหมวดหมู่หนังสือ

en: Set the book creator
th: กำหนดผู้สร้างหนังสือ

en: Set the book producer
th: กำหนดโรงงานผู้ผลิต

en: Extract cover from LRF file. Note that the LRF format has no defined cover, so we use some heuristics to guess the cover.
th: นำปกออกมาจากไฟล์ LRF สังเกตว่าในรูปแบบ LRF จะไม่มีการกำหนดหน้าปก ดังนั้นจึงต้องหาภาพอื่นใส่แทนเพื่อบอกว่าเป็นปก

en: Set book ID
th: กำหนดรหัสหนังสือ

en: Large
th: จัดเก็บ

en: Table of Contents:
th: สารบาญ

en: Add books
th: เพิ่มหนังสือ

en: Convert books
th: แปลงหนังสือ

en: Send to device
th: ส่งเข้าสู่อุปกรณ์

en: Edit metadata
th: แก้ไขเมทาเดทา

en: View
th: ดู

en: Go
th: ไว

en: finished
th: เสร็จเรียบร้อย

en: Library
th: ไลบรารี

en: Toolbar
th: แถบเครื่องมือ

[ctx: search restriction group name]
en: Miscellaneous
th: อื่นๆ

en: Armenian
th: อาร์เมเนีย

en: Coptic
th: คอปติก

en: Georgian
th: จอร์เจีย

en: Gothic
th: โกธิก

en: N'Ko
th: เอ็นโก

en: Vai
th: ไว

en: Arabic
th: อารบิก

en: Avestan
th: อเวสตะ

en: Carian
th: แคเรีย

en: Hebrew
th: ฮีบรู

en: Lycian
th: ลิเชีย

en: Lydian
th: ลิเดีย

en: Phoenician
th: ฟินิเชียน

en: Samaritan
th: สะมาเรีย

en: Syriac
th: ซีริแอก

en: Ugaritic
th: ยูการิติก

en: Mongolian
th: มองโกเลีย

en: Tibetan
th: ทิเบต

en: Bengali
th: เบ็งกาลี

en: Gujarati
th: คุชราตี

en: Kannada
th: กัณณาท

en: Lepcha
th: เลปชา

en: Malayalam
th: มลยาฬัม

en: Oriya
th: โอริยา

en: Saurashtra
th: เสาราษฎร์

en: Sinhala
th: สิงหล

en: Tamil
th: ทมิฬ

en: Telugu
th: เตลุคู

en: Balinese
th: บาหลี

en: Javanese
th: ชวา

en: Lao
th: ลาว

en: Sundanese
th: ซุนดา

en: Thai
th: ไทย

en: Buhid
th: บูฮิด

en: Tagalog
th: ตากาล็อก

en: Tagbanwa
th: ตักบันวา

en: Lisu
th: ลีซอ

en: Cherokee
th: เชโรกี

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
th: อื่นๆ

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
th: อื่นๆ

en: English
th: อังกฤษ
