calibre - en to fil translation catalogue (369 entries)

en: Start
fil: Simula

en: no
fil: Hindi

en: yes
fil: Oo

en: Does absolutely nothing
fil: Talagang walang ginagawa

en: Unknown
fil: Hindi kilala

en: Base
fil: Magbatay

en: Customize
fil: Ipasadya

en: Cannot configure
fil: Hindi ma-configure

en: File type
fil: Uri ng file

en: Metadata reader
fil: Tagabasa ng Metadata

en: Metadata writer
fil: Tagasulat ng Metadata

en: Catalog generator
fil: Taga-dyenerate ng Katalogo

en: Preferences
fil: Mga pagpipilian

en: Create a TXTZ archive when a TXT file is imported containing Markdown or Textile references to images. The referenced images as well as the TXT file are added to the archive.
fil: GUmawa ng TXTZ archive kapag ang TXT file ay iniimport na naglalaman ng Markdown o Textile na references to images. Ang mga referenced images at TXT file ay madaragdag sa archive.

en: Extract cover from comic files
fil: Kunin ang pabalat galing sa comic files

en: Read metadata from %s files
fil: Basahin ang metadata galing sa %s files

en: Set metadata in %s files
fil: Itakda ang metadata sa %s files

en: Set metadata from %s files
fil: I-set ang metadata galing sa %s files

en: Add books to calibre or the connected device
fil: Ilagay ang mga aklat patungo sa calibre o sa nakakonek na device

en: Fetch annotations from a connected Kindle (experimental)
fil: I-fetch ang annotations galing sa nakakonek na Kindle (eksperemental lamang)

en: Generate a catalog of the books in your calibre library
fil: Mag-generate ng mga katalogo ng mga aklat sa iyong calibre library

en: Edit the Table of Contents in your books
fil: I-edit ang table of contents ng iyong mga libro

en: Delete books from your calibre library or connected device
fil: Burahin ang mga aklat sa iyong calibre library o a nakakonektang device

en: Embed updated metadata into the actual book files in your calibre library
fil: I-embed ng updated metadata sa aktwal na file ng libro sa iyong calibre aklatan

en: Edit the metadata of books in your calibre library
fil: I-edit ang metada ng mga aklat sa iyong calibre library

en: Read books in your calibre library
fil: Basahin ang mga aklat na nasa iyong calibre library

en: Show a list of related books quickly
fil: Ipakita ang listahan ng may kaugnayan na mga aklat agad-agad.

en: Filter/transform the tags for books in the library
fil: I-filter/ibahin ng mga tags para sa mga libro sa loob ng aklatan

en: Show an editor for testing templates
fil: Ipakita ng editor para sa testingan ng template

en: Export books from your calibre library to the hard disk
fil: I-export ang mga aklat na galing sa calibre papunta sa hard disk.

en: Restart calibre
fil: I-restart ang calibre

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
fil: Buksan ang folder na naglalaman ng mga book files sa iyong calibre library

en: Send books to the connected device
fil: Ipadala ang mga aklat sa nakakonektang device

en: Browse the calibre User Manual
fil: I-browse ang calibre User Manual

en: Customize calibre
fil: I-customize ang calibre

en: Easily find books similar to the currently selected one
fil: Madaling hanapin ang mga aklat na kahawig sa kasalukuyang napili

en: Switch between different calibre libraries and perform maintenance on them
fil: Pumili sa mga iba-ibang calibre libraries at magsagawa ng maintenance sa kanila

en: Copy books from the device to your calibre library
fil: Kopyahin ang mga libro galing sa device patungo sa iyong calibre library

en: Edit the collections in which books are placed on your device
fil: I-edit ang collections kung saan ang mga aklat ay nakalagay sa iyong device

en: Match book on the devices to books in the library
fil: Itugma ang aklat na nasa mga devices sa mga aklat sa library

en: Copy a book from one calibre library to another
fil: Kumopya ng aklat galing sa isang calibre library patungo sa isa pang calibre library

en: Find the next or previous match when searching in your calibre library in highlight mode
fil: Hanapin ang susunod o naunang na katugma kapag naghahanap sa iyong calibre library sa highlight mode

en: Choose a random book from your calibre library
fil: Pumili ng pasumalang aklat galing sa iyong calibre library

en: Sort the list of books
fil: Uriin ang listahan ng mga aklat

en: Temporarily mark books
fil: Pansamantalang markahan ang mga aklat

en: Search for books from different book sellers
fil: Maghanap ng mga aklat galing sa iba't-ibang nagtitinda ng aklat

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
fil: Kumuha ng bagong calibre plugins o i-update ang iyong kasalukuyang  calibre plugins.

en: Interface
fil: Itsura

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
fil: Isaayos ang anyo at dama ng calibre interface para mai-angkop ayon sa iyong kagustuhan

en: Behavior
fil: Gawi

en: Change the way calibre behaves
fil: Palitan ang pamamaraang kumilos ang calibre

en: Add your own columns
fil: Magdagdag ng sarili mong columns

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
fil: Magdagdag o mag-alis ng sarili mong columns sa calibre book list

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
fil: I-customize ang toolbars at context menus, ang pagbabago ng isa sa mga ito ay available.

en: Searching
fil: Naghahanap

en: Customize the way searching for books works in calibre
fil: I-customize ang paraan ng paghahanap para sa mga aklat sa calibre

en: Conversion
fil: Kombersyon

en: Set conversion options specific to each input format
fil: I-set ang conversion options na ispecific sa bawat input format

en: Set conversion options common to all formats
fil: I-set ang conversion options na karaniwan sa lahat ng formats

en: Set conversion options specific to each output format
fil: I-set ang kombersyon opsyon na partikular sa bawat output format

en: Adding books
fil: Nagdaragdag ng mga aklat

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
fil: Pamahalaan kung paano binabasa ng calibre ang metadata galing sa mga file tuwing nagdaragdag ng aklat

en: Saving books to disk
fil: Sine-save ang mga aklat sa disk

en: Control how calibre exports files from its database to disk when using Save to disk
fil: Pamahalaan kung paano ineexport ng calibre ang file galing sa database patungo sa disk tuwing gumamamit ng Save to disk

en: Sending books to devices
fil: Pinapadala ang mga aklat patungo sa mga device

en: Change metadata fields before saving/sending
fil: Palitan ang metadata fields bago i-save o ipadala

en: Create your own template functions
fil: Gumawa ng sarili mong template functions

en: Sharing books by email
fil: Nagbabahagi ng mga aklat sa pamamagitan ng email

en: Sharing
fil: Pagbabahagi

en: Setup sharing of books via email. Can be used for automatic sending of downloaded news to your devices
fil: I-setup ang pagbabahagi ng libro gamit ang email. Maaring itong gamitin para sa awtomatik na pagsend ng nadownload na news sa inyung mga devices.

en: Sharing over the net
fil: Pagbabahagi sa internet

en: Metadata download
fil: Metadate download

en: Ignored devices
fil: Mga pinagsawalang-bahala na mga device

en: Control which devices calibre will ignore when they are connected to the computer.
fil: I-control kung anong devices ang i-iignore ng calibre kung ang mga ito'y nakakabit sa kompyuter

en: Plugins
fil: Mga Plugin

en: Add/remove/customize various bits of calibre functionality
fil: Idagdag/tanggalin/customize ang mga sari-saring functionality ng calibre

en: Fine tune how calibre behaves in various contexts
fil: I-fine tune kung papaano magbehave ang calibre sa iba't ibang context

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
fil: I-customize ang keyboard shortcuts na ginagamit ng calibre

en: Miscellaneous
fil: Samu't-sari

en: Miscellaneous advanced configuration
fil: Sari-saring mga advanced configuration

en: Options specific to the output format.
fil: Partikular na mga pagpipilian sa output format

en: Options specific to the input format.
fil: Mga opsyon na partikular para sa input format.

en: Specify the character encoding of the input document. If set this option will override any encoding declared by the document itself. Particularly useful for documents that do not declare an encoding or that have erroneous encoding declarations.
fil: Tukuyin ang character encoding ng input ng dokumento. Kung itinakda ang opsyong ito ay masasapawan ang anumang kasalukuyang encoding ng dokumento. Ito'y kapaki-pakinabang lalo na sa mga dokumento na wala o may maling deklaradong encoding.

en: If specified, the output plugin will try to create output that is as human readable as possible. May not have any effect for some output plugins.
fil: Kung tinukoy, ang output plugin ay susubukan mag gawa ng output na pinaka nababasa ng tao na posible. Baka walang epekto para sa ilan output plugins

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you know nothing about the input document.
fil: Sinusubukan ng profile na ito na magbigay ng tamang defaults at ito ay kapaki-pakinabang kung hindi mo alam ang input document.

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS line( 500,/505/600/700 etc).

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS 300

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para SONY PRS 900

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS 300

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Mobipocket books.

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
fil: Ang profile na ito ay inilaan parasa Hanlin V3 at ang kanayang mga clones.

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Hanlin V5 at ang kanayang mga clones.

en: This profile is intended for the Cybook G3.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Cybook G3.

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Cybook Opus.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Amazon Kindle.

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Irex Illiad.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa  IRex Digital Reader 1000.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa IRex Digital Reader 800.

en: This profile is intended for the B&N Nook.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa B&N Nook.

en: This profile tries to provide sane defaults and is useful if you want to produce a document intended to be read at a computer or on a range of devices.
fil: Sinusubukan ng profile na itong magbigay ng tamang defaults at ito'y kapaki-pakinabang kung nais mong makabuo ng isang dokumento na layong mabasa sa computer o sa iba pang mga devices.

en: Intended for the iPad and similar devices with a resolution of 768x1024
fil: Ito ay para sa iPad at mga similar na devices na may resolution na 768x1024

en: Intended for the iPad 3 and similar devices with a resolution of 1536x2048
fil: Inilaan ito para sa iPad 3 at mga magkatulad na device na may resolution na 1536x2048.

en: Intended for generic tablet devices, does no resizing of images
fil: Inilaan para sa unibersal na mga table devices at hindi  pinapalitan ang sukat ng imahe.

en: Intended for the Samsung Galaxy and similar tablet devices with a resolution of 600x1280
fil: Inilaan ito para sa Samsung Galaxy at mga magkatulad na device na may resolution na 600x1280.

en: Intended for the Nook HD+ and similar tablet devices with a resolution of 1280x1920
fil: Inilaan ito para sa Nook HD+ at mga magkatulad na device na may resolution na 1280x1920.

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Kobo Reader.

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS-300.

en: This profile is intended for the SONY PRS-T3.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS-T3.

en: Suitable for use with any e-ink device
fil: Angkop gamitin  sa anumang e-link device.

en: Suitable for use with any large screen e-ink device
fil: Angkop gamitin sa anumang may malaking screen na e-link device.

en: Suitable for use with any modern high resolution e-ink device
fil: Angkop para sa paggamit sa anumang modernong e-link aparato na mataas na resolution

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa5-inch JetBook.

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/700 etc, in landscape mode. Mainly useful for comics.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa SONY PRS line( 500,/505/600/700 etc) na naka landscape mode. Karaniwang kapaki-pakinabang sa komiks.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa  Amazon Kindle DX.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Voyage
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Amazon Kindle Voyage

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Fire.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa Amazon Kindle Fire.

en: This profile is intended for the B&N Nook Color.
fil: Ang profile na ito ay nakalaan sa B&N Nook Color.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 900 series of devices.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa PocketBook Pro 900 series na mga device.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 912 series of devices.
fil: Ang profile na ito ay inilaan para sa PocketBook Pro 912 series na mga device.

en: Installed plugins
fil: Mga na-install na plugin

en: Mapping for filetype plugins
fil: Pagma-map para sa filetype plugin.

en: Local plugin customization
fil: Pag-customize ng Local plugin

en: Disabled plugins
fil: Mga pinahintong plugins

en: Enabled plugins
fil: Pinagang mga plugin

en: Initialization of plugin %s failed with traceback:
fil: Ang initialization ng plugin %s ay hindi naisagawa kasama ang traceback na:'

en: Remove a custom plugin by name. Has no effect on builtin plugins
fil: Tangalin ang custom plugin ayon sa pangalan. Walang epekto sa builtin plugin.

en: List all installed plugins
fil: Itala lahat ng naka-install na plugins

en: Enable the named plugin
fil: Paganahin ang pinangalanang plugin

en: Disable the named plugin
fil: Huwag paganahin ang pinangalanang plugin

en: Catalog
fil: Katalogo

en: News
fil: Mga Balita

en: restored preference
fil: Na-restore na mga preferences

en: creating custom column
fil: Gumagawa ng pasadyang kolumna

en: No label was provided
fil: Walang inilaang tatak

en: The label must contain only lower case letters, digits and underscores, and start with a letter
fil: Ang label ay dapat may lower case na letra, mga digits at mga underscore, at dapat nagsisimula sa letter

en: Dumping database to SQL
fil: Dumping database sa SQL

en: Restoring database from SQL
fil: Binabalik ang database galing sa SQL

en: Completed
fil: Kumpleto Na

en: Yes
fil: Oo

en: On Device
fil: Sa Device

en: Invalid field: %s
fil: Imbalido na field: %s

en: Starting restoring preferences and column metadata
fil: Sinisimulan ang pagpapanumbalik ng mga kagustuhan at column metadata

en: Cannot restore preferences. Backup file not found.
fil: Hindi maibalik ang mga preference. Hindi nahanap ang backup na file

en: Finished restoring preferences and column metadata
fil: Tapos nang ibalik ang mga preference at  column metadata

en: Finished restoring preferences
fil: Tapos nang ibalik ang mga preference

en: Restoring preferences and column metadata failed
fil: Binabalik ang mga preference at nagbigo ang column metadata

en: Processed
fil: Naproseso

en: Creating custom column
fil: Gumagawa ng pasadyang kulumna

en: today
fil: Ngayon

en: yesterday
fil: Kahapon

en: thismonth
fil: Ngayong buwan

en: daysago
fil: Mga araw na nakalipas

en: Number conversion error: {0}
fil: Error sa conversion ng numero: {0}

en: Date conversion error: {0}
fil: Error sa conversion ng petsa: {0}

en: Non-numeric value in query: {0}
fil: Non-numeric value sa query: {0}

en: unchecked
fil: Hindi na-tsek

en: checked
fil: Na-tsek

en: empty
fil: Walang laman

en: blank
fil: Blanko

en: Invalid boolean query "{0}"
fil: Hindi wastong boolean query "{0}"

en: Debug device detection
fil: I-debug ng deteksyon ng aparato

en: (Un)register calibre from Windows Default Programs.
fil: I-(un)register ang calibre sa mga Windows Default Programs

en: No plugin named %s found
fil: Walang plugin na nakapangalang %s ang nahanap

en: Communicate with Android phones.
fil: Makipagkomunika sa mga Android phones

en: Communicate with S60 phones.
fil: Makipagkomunika sa mga S60 phones.

en: Communicate with WebOS tablets.
fil: Makipagkomunika sa mga WebOS tablets.

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
fil: Makipagkomunika sa Blackberry smart phone.

en: Enter the folder where the books are to be stored when sent to the memory card. This folder is prepended to any send to device template
fil: Puntahan ang folder kung saan ilalagay ang mga libro kung na-send sa memory card. Ang folder na ito ay prepended sa mga send to device template.

en: Communicate with the Tolino Shine and Vision readers
fil: Makipagkomunika sa mga Tolino Shine at Vision readers.

en: Swap main and card A
fil: Ipagpalit ang main at Card A

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
fil: Makipagkomunika sa Astak Mentor EB600.

en: Communicate with the PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 reader.
fil: Makipagkomunika sa mga PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 reader.

en: Communicate with the PocketBook 622 and 623 readers.
fil: Makipagkomunika sa PocketBook 622 at 623 readers.

en: Communicate with the PocketBook 360+ reader.
fil: Makipagkomunika sa PocketBook 360+ reader.

en: Communicate with the PocketBook 701
fil: Makipagkomunika sa PocketBook 701.

en: Communicate with the Infibeam Pi2 reader.
fil: Makipagkomunika sa Infibeam Pi2 reader.

en: Communicate with the Entourage Edge.
fil: Makipagkomunika sa Entourage Edge.

en: Use an arbitrary folder as a device.
fil: Gumamit ng arbitrary folder bilang isang device.

en: Communicate with The Book reader.
fil: Makipagkomunika sa The Book reader.

en: Communicate with the Libre Air reader.
fil: Makipagkomunika sa Libre Air reader.

en: Removing books from device...
fil: Inaalis ang mga libro sa device

en: Communicate with the Azbooka
fil: Makipagkomunika sa Azbooka.

en: Cannot get files from this device
fil: Hindi makuha ang mga file sa device na ito

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
fil: Makipagkomunika sa IRex Digital Reader 800.

en: Communicate with the Iriver Story reader.
fil: Makipagkomunika sa Iriver Story reader.

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
fil: Makipagkomunika sa MiBuk Wolder reader.

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
fil: Makipagkomunika sa JetBook Mini reader.

en: Communicate with the JetBook Color reader.
fil: Makipagkomunika sa JetBook Color reader.

en: Could not generate page mapping.
fil: Hindi makabuo  ng page mapping.

en: Not a valid MOBI file. Reports identity of %s
fil: Hindi valid na MOBI file. Reports identity ng %s

en: Send page number information when sending books
fil: Isend ang impormasyon ng bilang ng pahina kapag nagsesend ng mga libro

en: The Kindle 3 and newer versions can use page number information in MOBI files. With this option, calibre will calculate and send this information to the Kindle when uploading MOBI files by USB. Note that the page numbers do not correspond to any paper book.
fil: Ang Kindle 3 at mga bagong bersyon nito ay maaring gumamit ng page number information sa MOBI files. Gamit ang opsyong ito,  ika-calculate and ise-send ng calibre ang impormasyong ito sa Kindle habang nag-a-upload  ng MOBI files gamit ang USB. Paalala lamang, ang page numbers dito ay hindi naka-correspond sa mga paper book.

en: Page count calculation method
fil: Pamamaraan pagkalkula para sa bilang ng pahina

en: Custom column name to retrieve page counts from
fil: I-custom ang column name para ma-retrieve ang page counts galing

en: Custom column name to retrieve calculation method from
fil: Ibahin and pangalan ng kolumna upang maibalik ang kaparaanan ng kalkulasyon galing sa

en: Communicate with the Kindle Fire
fil: Makipagkomunika sa  Kindle Fire.

en: The Kobo supports several collections including
fil: Sinusuportahan ng Kobo ang ilang mga koleksyon kabilang ang

en: Create tags for automatic management
fil: Gumawa ng tags para sa awtomatik na pamamahala

en: Upload covers for books (newer readers)
fil: Mag-upload ng cover para sa mga libro (mga bagong mambabasa)

en: Show expired books
fil: Ipakita ang nag-expire na na mga libro

en: Attempt to support newer firmware
fil: Subukang susuporta sa mas bagong firmware.

en: Getting list of books on device...
fil: Kinukuha ang listahan ng mga aklat sa device

en: Removing books from device metadata listing...
fil: Inaalis ang mga libro galing sa device metadata listing

en: Adding books to device metadata listing...
fil: Dinadagdag ang mga libro sa device metadata listing

en: Kobo database version unsupported - See details
fil: Ang bersyon ng Kobo database ay hindi suportado - Tingnan ang mga detalye.

en: Not Implemented
fil: Hindi na-isakatuparan

en: Modify CSS
fil: Baguhin ang CSS

en: Upload cover images from the calibre library when sending books to the device.
fil: Mag-upload ng cover images galing sa calibre library kung nagse-send ng mga libro sa device.

en: Keep cover aspect ratio
fil: Panatilihin ang cover aspect ratio

en: When uploading covers, do not change the aspect ratio when resizing for the device. This is for firmware versions 2.3.1 and later.
fil: Pagka nag-a-upload ng covers, huwag baguhin ang aspect ration pagka nagre-resize para sa device. Ito ay para lamang sa firmware versions 2.3.1 at higit pa.

en: Kobo shows recommendations on the device.  In some cases these have files but in other cases they are just pointers to the web site to buy. Enable if you wish to see/delete them.
fil: Ipinapakita ng Kobo ang mga recommendations na nasa device. Sa ibang cases, may mga files dito pero sa kabilang banda, para lamang silang pointers patungo sa web site to buy. I-enable kung gusto mong makita/i-delete ang mga ito.

en: Show archived books
fil: Ipakita ang mga naka-archive na aklat

en: Archived books are listed on the device but need to be downloaded to read. Use this option to show these books and match them with books in the calibre library.
fil: Nakalista sa device ang archived na mga libro pero kinakailangang itong madownload para mabasa. Gamitin ang opsyong ito para maipakita na ang mga librong ito at itugma ang mga ito sa calibre library.

en: Title to test when debugging
fil: I-title to test kapag nag de-debug

en: The book lists on the Kobo devices can display series information. This is not read by the device from the sideloaded books. Series information can only be added to the device after the book has been processed by the device. Enable if you wish to set series information.
fil: Ang book lists sa Kobo devices ay maaring magdisplay ng series information. Ito ay hindi nababasa ng device galing sa sideloaded na mga libro. Ang series information ay maaring ma-idagdag sa mga device pagkatapos maprocess ang libro ng device. I-enable kung gusto mong i-set ang series information.

en: Communicate with the Palm Pre
fil: Mag-communicate gamit ang Palm Pre

en: Communicate with the Bq Avant
fil: Mag-communicate gamit ang Bq Avant

en: Communicate with the Sweex/Kogan/Q600/Wink
fil: Mag-communicate gamit ang Sweex/Kogan/Q600/Wink

en: Communicate with the Pandigital Novel
fil: Mag-communicate gamit ang Pandigital Novel

en: Communicate with the VelocityMicro
fil: Mag-communicate gamit ang VelocityMicro

en: Communicate with the GM2000
fil: Mag-communicate gamit ang GM2000

en: Communicate with the Acer Lumiread
fil: Mag-communicate gamit ang Acer Lumiread

en: Communicate with the Aluratek Color
fil: Mag-communicate gamit ang Aluratek Color

en: Communicate with the Trekstor
fil: Mag-communicate gamit ang Trekstor

en: Communicate with the EEE Reader
fil: Mag-communicate gamit ang EEE Reader

en: Communicate with the Adam tablet
fil: Mag-communicate gamit ang Adam tablet

en: Communicate with the Nextbook Reader
fil: Mag-communicate gamit ang Nextbook Reader

en: Communicate with the Moovybook Reader
fil: Mag-communicate gamit ang Moovybook Reader

en: Communicate with the COBY
fil: Mag-communicate gamit ang COBY

en: Communicate with the Ex124G
fil: Mag-communicate gamit ang Ex124G

en: Communicate with the WayteQ and SPC Dickens Readers
fil: Mag-communicate gamit ang WayteQ and SPC Dickens Readers

en: Communicate with the Woxter Scriba reader
fil: Mag-communicate gamit ang Woxter Scriba reader

en: Communicate with MTP devices
fil: Mag-communicate gamit ang MTP devices

en: Get device information...
fil: Kunin ang impormasyon ng device

en: Listing files, this can take a while
fil: Tinatala ang mga file, maari itong magtagal

en: Reading metadata from %s
fil: Binabasa ang metadata sa %s

en: Updating metadata cache on device
fil: Ina-update ang metadata cache sa device

en: Finished reading metadata from device
fil: Tapos na ang pagbasa ng metadata sa device

en: Transferring books to device...
fil: Nililipat ang mga libro sa device

en: Transferred %s to device
fil: Nalipat na ang %s sa device

en: Transfer to device finished...
fil: Tapos na ang paglipat sa device

en: Added %s
fil: Nagdagdag ng %s

en: Adding complete
fil: Tapos na ang pagdagdag

en: Deleting books from device...
fil: Inaalis ang mga aklat galing sa device

en: Deleted %s
fil: Nabura na ang %s

en: All books deleted
fil: Nabura na ang lahat ng aklat

en: Removing books from metadata
fil: Inaalis ang mga aklat sa metadata

en: Removed %s
fil: Naalis na ang %s

en: All books removed
fil: Naalis na ang lahat ng aklat

en: Found object: %s
fil: Nahanap na bagay: %s

en: MTP devices are not supported on Windows XP
fil: Ang mga MTP devices ay hindi suportado sa Windows XP

en: The Windows Portable Devices service is not available on your computer. You may need to install Windows Media Player 11 or newer and/or restart your computer
fil: Ang Windows Portable Devices service ay hindi available sa iyong kompyuter. Kailangan mong mag-install ng Windows Media Player 11 or bago pa at/o i-restart ang iyong kompyuter.

en: Communicate with the Nokia E52
fil: Mag-communicate gamit ang Nokia E52

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device. Possibilities include:
fil: I-comma separated list of metadata fields para ma i-turn ang mga koleksyon sa device. May mga kasamang posibilidad:

en: Comments have been removed as the SONY reader chokes on them
fil: Ang mga comments ay tinaggal dahil ang SONY reader nag-choke sa mga ito.

en: All by title
fil: Lahat batay sa pamagat

en: All by author
fil: Lahat batay sa may-akda

en: Upload separate cover thumbnails for books (newer readers)
fil: I-upload ang separate cover thumbnailes para sa mga libro (mas bagong readers)

en: Refresh separate covers when using automatic management (newer readers)
fil: I-refresh ang separate covers kung gumagamit ng automatic management (mga bagong readers)

en: Set this option to have separate book covers uploaded every time you connect your device. Unset this option if you have so many books on the reader that performance is unacceptable.
fil: I-set ang opsyon na ito para magkaroon ng separate book covers uploaded tuwing nakakonek ka sa iyong device. Alisin ang opsyong ito kung masyadong marami na ang mga libro mo sa reader.

en: Preserve cover aspect ratio when building thumbnails
fil: Panatilihin ang cover aspect ration kapag gumagawa ng thumbnails

en: Set this option if you want the cover thumbnails to have the same aspect ratio (width to height) as the cover. Unset it if you want the thumbnail to be the maximum size, ignoring aspect ratio.
fil: I-set ang opsyon na ito kung nais mo ang mga thumbnail cover na magkaroon ng parehong aspect ratio (lapad sa taas) bilang cover. Huwag itakda ito kung nais mo ang thumbnail ang may pinakamalaking sukat at ipagsawalang-bahala ang aspect ratio.

en: Search for books in all folders
fil: Maghanap ng akat sa lahat ng folder

en: Setting this option tells calibre to look for books in all folders on the device and its cards. This permits calibre to find books put on the device by other software and by wireless download.
fil: Ang pagtatakda sa opsyon na ito ay humihikayat sa calibre na maghanap ng mga libro sa lahat ng mga folder sa device at sa mga kard nito. Ito ay nagbibigay pahintulot sa calibre na maghanap ng mga libro na nilagay sa device gamit ng ibang software at gamit ng wireless download.

en: Unnamed
fil: Hindi pinangalanan

en: Upload separate cover thumbnails for books
fil: Mag-upload ng hiwalay na mga cover thumbnail  para sa mga aklat.

en: Refresh separate covers when using automatic management
fil: I-refresh ang hiwalay na mga cover kapag gumagamit ng automatic management.

en: Use SONY Author Format (First Author Only)
fil: Gamitin ang SONY Author Format (Para sa Unang May-akda Lamang)

en: Communicate with Smart Device apps
fil: Makipagkomunika sa mga Smart Device apps.

en: All by something
fil: Lahat sa pamamagitan ng isang bagay

en: Enable connections at startup
fil: Paganahin ang mga koneksyon sa startup.

en: Check this box to allow connections when calibre starts
fil: I-check ang kahon na ito para ipahintulot ang mga koneksyon kapag nagsimula na ang calibre

en: Enter a password that the device app must use to connect to calibre
fil: Mag-enter ng password na gagamitin ng device upang maka-konekta sa calibre

en: Use fixed network port
fil: Gumamit ng fixed network port

en: If checked, use the port number in the "Port" box, otherwise the driver will pick a random port
fil: If naka-check, gamitin ang port number sa "Port" box, kung hindi, ang driver ang pipili ng random port

en: Port number:
fil: Numero ng port:

en: Enter the port number the driver is to use if the "fixed port" box is checked
fil: I-enter ang port number kung saan gagamitin ng driver kung naka-check sa box ang "fixed port".

en: Print extra debug information
fil: I-print ang dagdag na impormasyon ng debug

en: Check this box if requested when reporting problems
fil: I-check ang kahon na ito kung hiniling tuwing nag-uulat ng mga problema

en: Comma separated list of metadata fields to turn into collections on the device.
fil: I-comma separated list of metadata fields para mapalitan ng collections sa device.

en: Possibilities include: series, tags, authors, etc. Three special collections are available: %(abt)s:%(abtv)s, %(aba)s:%(abav)s, and %(abs)s:%(absv)s. Add  these values to the list to enable them. The collections will be given the name provided after the ":" character.
fil: Kasama sa mga posibilidad: series, tags, awtor, atbp. Tatlong espesyal na koleksyon ang available: %(abt)s:%(abtv)s, %(aba)s:%(abav)s, and %(abs)s:%(absv)s. I-add ang mga values na ito sa list para ma-enable ang mga ito. Ang mga koleksyong ito ay bibigyan ng pangalang naka-provide pagkatapos ng ":" na karakter.

en: Enable the no-activity timeout
fil: Paganahin ang no-activity timeout

en: If this box is checked, calibre will automatically disconnect if a connected device does nothing for %d minutes. Unchecking this  box disables this timeout, so calibre will never automatically disconnect.
fil: Kung ang box na ito ay naka-tsek, awtomatikong i-didisconnect ang calibre kapag ang naka-konek na device ay walang ginagawa sa %d minutes. Ang pag-uncheck nito ay ang pag-disable ng timeout para hindi awtomatikong mag-disconnect ang calbre.

en: Use this IP address
fil: Gamitin ang IP address na ito

en: Replace books with same calibre ID
fil: Palitan ang mga aklat na may magkaparehang calibre ID

en: Cover thumbnail compression quality
fil: Kwalidad ng cover thumbnail compression

en: Use metadata cache
fil: Gamitin ang metadata cache

en: Too many connection attempts from %s
fil: Masyadong maraming connection attempt sa %s

en: The app on your device is too old and is no longer supported. Update it to a newer version.
fil: Ang app sa iyong device ang masyadong luma na at hindi na ito maalalayan. Paki-update ito sa mas bagong bersyon.

en: Bad compression quality setting. It must be a number between 50 and 99. Forced to be %d.
fil: Hindi mainam na compression setting.  Kailangan nasa pagitan ng numbero 50 at 99.  Sapilitang upang maging %d.

en: Invalid port in options: %s
fil: Invalid port sa options: %s

en: Failed to connect to port %d. Try a different value.
fil: Nabigo sa pagkonek sa port %d. Sumubok ng ibang value.

en: Failed to allocate a random port
fil: Nabigong i-allocate sa random port

en: Communicate with the Teclast K3/K5 reader.
fil: I-communicate gamit ang Teclast K3/K5 reader.

en: Communicate with the Newsmy reader.
fil: I-communicate gamit ang Newsmy reader.

en: Communicate with the Archos reader.
fil: I-communicate gamit ang Archos reader.

en: Communicate with the Pico reader.
fil: I-communicate gamit ang Pico reader.

en: Communicate with the iPapyrus reader.
fil: I-communicate gamit ang iPapyrus reader.

en: Communicate with the Sovos reader.
fil: I-communicate gamit ang Sovos reader.

en: Communicate with the Sunstech EB700 reader.
fil: I-communicate gamit ang Sunstech EB700 reader.

en: Communicate with the Stash W950 reader.
fil: I-communicate gamit ang Stash W950 reader.

en: Communicate with the Wexler reader.
fil: I-communicate gamit ang Wexler reader.

en: Unable to detect the %s mount point. Try rebooting.
fil: Hindi ma-detect ang %s mount point. Subukang mag-reboot.

en: Unable to detect the %s disk drive.
fil: Hindi ma-detect ang %s disk drive.

en: Unable to detect the %s disk drive. Either the device has already been ejected, or your kernel is exporting a deprecated version of SYSFS.
fil: Hindi ma-detect ang %s disk drive. Ito'y dahil ang device ang naka-eject na, o ang iyong kernel ay nag-eexport ng deprecated na bersyon ng SYSFS.

en: Unable to mount main memory (Error code: %d)
fil: Hindi ma-mount ang main memory. (Error code: %d)

en: The main memory of %s is read only. This usually happens because of file system errors.
fil: Ang main memor ng %s ay read only. Ito'y nangyayari dahil sa file system errors.

en: Unable to mount the device
fil: Hindi ma-mount ang device.

en: settings for device drivers
fil: Mga setting para sa device drivers

en: Ordered list of formats the device will accept
fil: Ordered list ng formats na i-aaccept ng device

en: Read metadata from files on device
fil: Basahin ang metadata galing sa mga file ng device

en: Use author sort instead of author
fil: Gamitin ang author sort sa halip gamit ang awtor

en: Template to control how books are saved
fil: Template to control kung paaono i-save ang mga libro.

en: Extra customization
fil: Ekstrang customization

en: Sending metadata to device...
fil: Pinapadala ang metadata sa device

en: USB Vendor ID (in hex)
fil: USB Vendor ID (sa hex)

en: Get this ID using Preferences -> Misc -> Get information to set up the user-defined device
fil: Kunin ang ID na ito gamit ang mga Kagustuhan> Misc -> Kumuha ng impormasyon upang i-set up ang user-defined device.

en: USB Product ID (in hex)
fil: USB Product ID (sa hex)

en: USB Revision ID (in hex)
fil: USB Revision ID (sa hex)

en: Enter the folder where the books are to be stored. This folder is prepended to any send_to_device template
fil: Ipasok ang folder kung saan naka-imbak ang mga aklat. Ang folder na ito ay naka-prepend sa anumang mga template sa send_to_device.

en: Check this box if the device's main memory is being seen as card a and the card is being seen as main memory
fil: Lagyan ng tsek ang kahong ito kung ang main memory ng device ay nakita bilang isang card at ang card ay nakita bilang pangunahing memory

en: There is insufficient free space in main memory
fil: Walang sapat na libreng espasyo sa main memory.

en: There is insufficient free space on the storage card
fil: Hindi sapat ang libreng espasyo sa storage card

en: Rendered %s
fil: Na-render ang %s

en: Failed %s
fil: Nabigo ang %s

en: INPUT OPTIONS
fil: MGA PAGPIPILIAN SA INPUT

en: OUTPUT OPTIONS
fil: MGA PAGPIPILIAN SA OUTPUT

en: Options to control the processing of the input %s file
fil: Mga pagpipilian upang mai-kontrol ang processing ng input %s na file

en: Options to control the processing of the output %s
fil: Mga pagpipilian upang mai-kontrol ang processing ng output %s na file

en: SEARCH AND REPLACE
fil: MAGHANAP AT PALITAN

en: Modify the document text and structure using user defined patterns.
fil: Baguhin ang teksto ng dokumento at istraktura, gamit ng user defined patterns.

en: Control auto-detection of document structure.
fil: Kontrolin ang auto-detect sa istraktura ng dokumento.

en: TABLE OF CONTENTS
fil: TALAAN NG NILALAMAN

en: Control the automatic generation of a Table of Contents. By default, if the source file has a Table of Contents, it will be used in preference to the automatically generated one.
fil: Pamahalaan ang awtomatik na pag-generate ng Talaan ng Nilalaman. Sa simula palang, kung may Talaan ng Nilalaman ang source file, iyon ang magagamit bilang preference sa awtomatikong na-generate na isa.

en: Output saved to
fil: Naka-save na ang output sa

en: Maintain picture aspect ratio. Default is to fill the screen.
fil: Panatilihin ang aspect ratio larawan. Default ay punan ang screen.

en: Disable sharpening.
fil: Huwag paganahin ang sharpening

en: Disable trimming of comic pages. For some comics, trimming might remove content as well as borders.
fil: Huwag paganahin ang trimming sa mga pahina ng comics. Para sa ilang mga comics,  maaring matangal ng trimming ang mga nilalaman pati na rin ang mga hangganan o border.

en: Don't split landscape images into two portrait images
fil: Huwag hatiin ang landscape na larawan sa dalawang portrait na larawan.

en: Keep aspect ratio and scale image using screen height as image width for viewing in landscape mode.
fil: Panatilihin ang aspect ratio at sukat ng imahe sa pamamagitan ng pagamit ng taas ng screen bilang lapad ng imahe para sa landscape mode.

en: Used for right-to-left publications like manga. Causes landscape pages to be split into portrait pages from right to left.
fil: Ginagamait para sa mga right-to-left na publikasyon katulad ng manga. Masi-split ang landscape ng pahina sa portrait na pahina mula sa right to left.

en: Enable Despeckle. Reduces speckle noise. May greatly increase processing time.
fil: Paganahin ang Despeckle. Binabawasan ang mga maliliit na mga batik. Maaaring lubhang tatagal ang oras ng pagpoproseso.

en: Apply no processing to the image
fil: Huwag mag-apply ng processing sa imahe

en: Do not convert the image to grayscale (black and white)
fil: Huwag i-convert ang imahe sa grayscale (black and white)

en: Page
fil: Pahina

en: Convert DOCX files (.docx and .docm) to HTML
fil: I-convert ang DOCX na mga file (.docx and .docm) sa HTML

en: for a complete list with descriptions.
fil: para sa kumpletong listahan na may deskripsyon

en: No top level HTML file found.
fil: Walang nahanap na top level HTML file.

en: Top level HTML file %s is empty
fil: Top level HTML file %s ay walang laman

en: Add a header to all the pages with title and author.
fil: Idagdag ng header sa lahat ng pahina na may titulo at autor

en: Comic
fil: Komiko

en: Don't add Table of Contents to the book. Useful if the book has its own table of contents.
fil: Huwag magdagdag ng Talaan ng Nilalaman sa aklat. Mas kapaki-pakinabang kapag ang aklat ay may sarili niyang talaan ng nilalaman.

en: When adding the Table of Contents to the book, add it at the start of the book instead of the end. Not recommended.
fil: Kapag dumaragdag ng Talaan ng Nilalaman sa aklat, ilagay ito sa simula ng aklat sa halip na sa huli. Hindi inirerekomenda.

en: All articles
fil: Lahat ng artikulo

en: Large
fil: Store

en: finished
fil: Tapos na

en: by
fil: Hindi

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
fil: Samu't-sari

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
fil: Samu't-sari

en: Path to library too long. Must be less than %d characters.
fil: Ang path patungo sa library ay masyadong mahaba. Dapat mas mababa sa %d na karakter.

en: Set the maximum number of sort 'levels'
fil: I-set ang pinakamataas na bilang ng pag-uri 'levels'

en: Choose whether dates are sorted using visible fields
fil: Pumili kung ang mga petsa ay nakauri gamit ang mga visible fields

en: Control behavior of the book list
fil: Pamahalaan ang pag-uugali ng listahan ng aklat

en: The number of seconds to wait before sending emails
fil: Ang bilang ng segundo sa paghihintay bago nagpapadala ng email

en: Where to send downloaded news
fil: Saan ipadala ang nai-download na balita

en: Number of recently viewed books to show
fil: Bilang ng mga aklat na bago lang tiningnan para ipakita

en: Do not preselect a completion when editing authors/tags/series/etc.
fil: Huwag pumili agad ng pagtatapos habang nag-eedit pa ng may-akda/tags/series at iba pa.

en: Sort the list of libraries alphabetically
fil: Uriin ang listahan ng mga library ayon sa abakada

en: Choose available output formats for conversion
fil: Pumili sa maaring gamitin na mga output formats para sa conversion.
