calibre - en to ml translation catalogue (110 entries)

en: Start
ml: തുടങ്ങുക

en: Support calibre
ml: കാലിബറിനെ പിന്തുണക്കുക

en: Contribute to support calibre development
ml: കാലിബറിൻറ്റെ വികസനത്തിന് സാമ്പത്തികമായി പിന്തുണക്കുക

en: page
ml: പേജ്

en: Does absolutely nothing
ml: ഒന്നും തന്നെ ചെയ്യുന്നില്ല

en: Unknown
ml: അജ്ഞാതം

en: Base
ml: അടിത്തറ

en: Customize
ml: ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കുക

en: Cannot configure
ml: ക്രമീകരിക്കാന്‍ സാദ്ധ്യമല്ല

en: File type
ml: ഫയല്‍ തരം

en: Metadata writer
ml: ഉപ വസ്തുതകള്‍ എഴുതാന്‍

en: Catalog generator
ml: പട്ടിക ഉണ്ടാക്കാന്‍

en: User interface action
ml: ഉപയോക്തൃ ഇന്റർഫേസ്

en: Preferences
ml: ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Store
ml: കട

en: Extract cover from comic files
ml: ഹാസ്യ വിഭാഗത്തിലെ(comic) ഫയലുകളില്‍ നിന്നും മുഖചിത്രം സ്വാംശീകരിക്കുക

en: Read metadata from %s files
ml: %s ഫയലുകളില്‍ നിന്നും മെറ്റാഡാറ്റ(metadata) വായിക്കുക

en: Convert books to various e-book formats
ml: പുസ്തകങ്ങളെ വിവിധ ഇ-ബുക്ക് ഫോർമാറ്റുകളിലേക്ക് പരിവർത്തനം ചെയ്യുക

en: Delete books from your calibre library or connected device
ml: നിങ്ങളുടെ കാലിബർ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്നോ ബന്ധിപ്പിച്ച ഉപകരണത്തിൽ നിന്നോ പുസ്തകങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുക

en: Read books in your calibre library
ml: നിങ്ങളുടെ കാലിബർ ലൈബ്രറിയിലെ പുസ്തകങ്ങൾ വായിക്കുക

en: Download news from the internet in e-book form
ml: ഇന്റർനെറ്റിൽ നിന്നുള്ള വാർത്തകൾ ഇ-ബുക്ക് രൂപത്തിൽ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യുക

en: Restart calibre
ml: കാലിബർ പുനരാരംഭിക്കുക

en: Auto scroll through the list of books
ml: പുസ്തകങ്ങളുടെ പട്ടികയിലൂടെ ഓട്ടോമാറ്റിയ്ക്കായി സ്ക്രോൾ ചെയ്യുക

en: Send books to the connected device
ml: ബന്ധിപ്പിച്ച ഉപകരണത്തിലേക്ക് പുസ്തകങ്ങൾ അയയ്ക്കുക

en: Customize calibre
ml: കാലിബർ ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കുക

en: Copy books from the device to your calibre library
ml: നിങ്ങളുടെ കാലിബർ ലൈബ്രറിയിലേക്ക് ഉപകരണത്തിൽ നിന്ന് പുസ്തകങ്ങൾ പകർത്തുക

en: Copy a book from one calibre library to another
ml: ഒരു കാലിബർ ലൈബ്രറിയിൽ നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് ഒരു പുസ്തകം പകർത്തുക

en: Sort the list of books
ml: പുസ്തകങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് ക്രമീകരിക്കുക

en: Change the current Virtual library
ml: നിലവിലെ വെർച്വൽ ലൈബ്രറി മാറ്റുക

en: Search for books from different book sellers
ml: വ്യത്യസ്ത പുസ്തക വിൽപ്പനക്കാരിൽ നിന്നുള്ള പുസ്തകങ്ങൾക്കായി തിരയുക

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
ml: പുതിയ കാലിബർ പ്ലഗിനുകൾ കണ്ടെത്തുക അല്ലെങ്കിൽ നിലവിലുള്ളവ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുക

en: Look & feel
ml: രൂപവും ഭാവവും

en: Interface
ml: ഇന്റർഫേസ്

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
ml: നിങ്ങളുടെ അഭിരുചിക്കനുസരിച്ച് കാലിബർ ഇന്റർഫേസിന്റെ രൂപവും ഭാവവും ക്രമീകരിക്കുക

en: Behavior
ml: പെരുമാറ്റം

en: Change the way calibre behaves
ml: കാലിബർ പെരുമാറുന്ന രീതി മാറ്റുക

en: Add your own columns
ml: നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം കോളങ്ങൾ ചേർക്കുക

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
ml: കാലിബർ ബുക്ക് ലിസ്റ്റിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം കോളങ്ങൾ ചേർക്കുക അല്ലെങ്കിൽ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Toolbars & menus
ml: ടൂൾബാറുകളും മെനുകളും

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
ml: ടൂൾബാറുകളും സന്ദർഭ മെനുകളും ഇഷ്‌ടാനുസൃതമാക്കുക, ഓരോന്നിലും ഏതൊക്കെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ലഭ്യമാണ് എന്ന് മാറ്റുക

en: Searching
ml: തിരയുന്നു

en: Customize the way searching for books works in calibre
ml: കാലിബറിലുള്ള പുസ്‌തകങ്ങൾക്കായി തിരയുന്ന രീതി ഇഷ്‌ടാനുസൃതമാക്കുക

en: Input options
ml: ഇൻപുട്ട് ഓപ്ഷനുകൾ

en: Adding books
ml: പുസ്തകങ്ങൾ ചേർക്കുന്നു

en: Saving books to disk
ml: പുസ്തകങ്ങൾ ഡിസ്കിലേക്ക് സേവ് ചെയ്‌യുന്നു

en: Sending books to devices
ml: ഉപകരണങ്ങളിലേക്ക് പുസ്തകങ്ങൾ അയയ്ക്കുന്നു

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ SONY PRS നിരകള്‍ക്കു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്. 500/505/600/700 മുതലായവ

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ SONY PRS 300 നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ SONY PRS-900 നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Microsoft Reader നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Mobipocket ബുക്കുകള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Cybook G3.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Cybook G3 ക്കു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Cybook Opus നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Amazon Kindle നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Irex Illiad നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ IRex Digital Reader 1000 ത്തിനു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ IRex Digital Reader 800 നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the B&N Nook.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ B&N Nook നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ SONY PRS-300 നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ 5-inch JetBook നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ Amazon Kindle DX നു വേണ്ടി ഉള്ളതാണ്.

en: Installed plugins
ml: ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിട്ടുള്ള പ്ലുഗിനുകള്‍

en: Disabled plugins
ml: നിര്‍ജ്ജിവം ആക്കിയിരിക്കുന്ന പ്ലുഗിനുകള്‍

en: List all installed plugins
ml: ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിട്ടുള്ള പ്ലുഗിനുകള്‍ എല്ലാം ലിസ്റ്റ് ചെയ്യുക

en: Enable the named plugin
ml: സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള പ്ലുഗിന്‍ പുന:ജ്ജിവിപ്പിക്കുക

en: Disable the named plugin
ml: സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള പ്ലുഗിന്‍ നിര്‍ജ്ജിവമാക്കുക

en: News
ml: വാര്‍ത്തകള്‍

en: Communicate with Android phones.
ml: ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളുമായി(Android phones) സംവതിക്കുക.

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
ml: ബ്ലാക്ക്ബെറി സ്മാര്‍ട്ട്‌ ഫോണുമായി(Blackberry smart phone) സംവതിക്കുക.

en: Kovid Goyal
ml: കോവിദ് ഗോയല്‍(Kovid Goyal)

en: Communicate with the Entourage Edge.
ml: Entourage Edge ആയി സംവദിക്കുക.

en: Removing books from device...
ml: പുസ്തകങ്ങള്‍ ഉപകരണത്തില്‍ നിന്നും നീക്കം ചെയ്യുന്നു...

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
ml: IRex Digital Reader 800 ആയി സംവദിക്കുക.

en: Communicate with the Iriver Story reader.
ml: Iriver Story reader ആയി സംവദിക്കുക.

en: Getting list of books on device...
ml: ഉപകരണത്തില്‍ ഉള്ള പുസ്തകങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് എടുക്കുന്നു...

en: Get device information...
ml: ഉപകരണത്തിന്റെ വിവരങ്ങള്‍ നേടുക...

en: Transferring books to device...
ml: പുസ്തകങ്ങള്‍ ഉപകരണത്തിലേക്ക് കൈമാറുന്നു...

en: Sending metadata to device...
ml: മെറ്റാഡേറ്റ ഉപകരണത്തിലേക്ക് അയക്കുന്നു...

en: Follow all local links in an HTML file and create a ZIP file containing all linked files. This plugin is run every time you add an HTML file to the library.
ml: ഒരു HTML ഫയലില്‍ പ്രാദേശികമായി ഉള്ള എല്ലാ ലിങ്കുകളെയും അനുഗമിച്ച ശേഷം ബന്ധപെട്ടിടുള്ള എല്ലാ ഫയലുകളും ഉള്‍പ്പെട്ട ഒരു ZIP ഫയല്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക. നിങ്ങള്‍ ഓരോ തവണയും ഗ്രന്ഥശേഖരത്തിലേക്ക് ഒരു HTML ഫയല്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ഈ പ്ലുഗിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതായിരിക്കും.

en: Set the book title
ml: പുസ്തകത്തിന്റെ തലക്കെട്ട്‌ ഉറപ്പിക്കുക

en: Set the author
ml: ഗ്രന്ഥ കര്‍ത്താവിനെ ഉറപ്പിക്കുക

en: Help
ml: സഹായിക്കൂ

en: Ignore
ml: അവഗണിക്കൂ

en: Save
ml: സൂക്ഷിക്കുക

en: Included sections
ml: ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഭാഗങ്ങൾ

en: Excluded books
ml: ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്ന പുസ്തകങ്ങൾ

en: Excluded genres
ml: ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങൾ

en: Other options
ml: മറ്റ് ഓപ്ഷനുകൾ

en: Discard
ml: ഉപേക്ഷിക്കൂ

en: &Underline
ml: അടിവര

en: Cancel
ml: വേണ്ടാ

en: OK
ml: ശരി

en: Save All
ml: എല്ലാം സൂക്ഷിക്കുക

en: Open
ml: തുറക്കുക

en: &Yes
ml: സമ്മതം

en: Yes to &All
ml: എല്ലാത്തിനും സമ്മതം

en: &No
ml: വേണ്ട

en: N&o to All
ml: എല്ലാത്തിനും വേണ്ട

en: Abort
ml: അവസാനിപ്പിക്കുക

en: Retry
ml: വീണ്ടും ശ്രമിക്കൂ

en: Close
ml: മതിയാക്കൂ

en: Apply
ml: അപേക്ഷിക്കൂ

en: &Red:
ml: ചുവപ്പ്

en: &Green:
ml: പച്ച

en: Bl&ue:
ml: നീല

en: Select Color
ml: നിറം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ

en: Number of recently viewed books to show
ml: സമീപകാലത്ത് കണ്ട, കാണിക്കാനുള്ള പുസ്‌തകങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Change the font size of the Book details panel in the interface
ml: ഇന്റർഫേസിലെ പുസ്തക വിശദാംശ പാനലിന്റെ ഫോണ്ടിന്റെ വലുപ്പം മാറ്റുക

en: Sort the list of libraries alphabetically
ml: ലൈബ്രറികളുടെ ലിസ്റ്റ് അക്ഷരമാലാക്രമത്തിൽ അടുക്കുക

en: Choose available output formats for conversion
ml: പരിവർത്തനത്തിനായി ലഭ്യമായ ഔട്ട്പുട്ട് ഫോർമാറ്റുകൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുക
