calibre - en to mr translation catalogue (6727 entries)

en: Start
mr: सुरुवात करा

en: Support calibre
mr: कॅलिबरचे समर्थन करा

en: Contribute to support calibre development
mr: कॅलिबर विकासास समर्थन देण्यासाठी योगदान द्या

en: page
mr: पान

en: [options]
mr: [पर्याय]

en: Prompt was blocked for an unknown reason
mr: प्राँप्ट अज्ञात कारणामुळे अडवण्यात आला

en: Optionally, enter name of model to use
mr: वैकल्पिकरित्या, वापरायच्या मॉडेलचे नाव प्रविष्ट करा

en: Browse
mr: चाळा

en: No API key
mr: ए.पी.आय. की नाही

en: No matching model
mr: कोणताही जुळणारा मॉडेल सापडला नाही

en: No model named {} found on GitHub
mr: {} या नावाचा कोणताही मॉडेल GitHub वर सापडला नाही

en: The name {} matches more than one model on GitHub
mr: {} या नावाशी GitHub वर अनेक मॉडेल जुळतात

en: AI services from Google
mr: Google यांच्या ए.आय. सुविधा

en: An API key is required to use Google AI
mr: Google ए.आय. वापरण्यासाठी ए.पी.आय. की असणे आवश्यक आहे

en:  seconds
mr:  सेकंद

en: No model specified
mr: मॉडेल विनिर्दिष्ट केले नाही

en: Ollama &URL:
mr: Ollama URL (&U):

en: Enter name of model to use
mr: वापरायच्या मॉडेलचे नाव प्रविष्ट करा

en: You specify a model to use for text based tasks.
mr: मजकूर संबंधित कार्यांसाठी जो मॉडेल वापरायचा आहे तो विनिर्दिष्ट करायला हवा.

en: Available models:
mr: उपलब्ध मॉडेल:

en: No model named {} found in Ollama. Click "Show details" to see a list of available models.
mr: {} या नावाचा कोणताही मॉडेल Ollama मध्ये सापडला नाही. उपलब्ध मॉडेलांची यादी पाहण्यास "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Automatic
mr: स्वयंचलित

en: &Change
mr: बदला (&C)

en: Choose a model
mr: मॉडेल निवडा

en: Free
mr: मोफत

en: input tokens
mr: इनपुट टोकन

en: output tokens
mr: आउटपुट टोकन

en: input images
mr: इनपुट चित्रे

en: Price
mr: किंमत

en: Details
mr: तपशील

en: Created:
mr: बनवले:

en: no
mr: नाही

en: yes
mr: होय

en: Context length:
mr: संदर्भ लांबी:

en: See the model on
mr: मॉडेल पाहा:

en: Newest
mr: सर्वात नवीन

en: Cheapest
mr: सर्वात स्वस्त

en: Name
mr: नाव

en: Oldest
mr: सर्वात जुने

en: Most expensive
mr: सर्वात महादडे

en: Choose an AI model
mr: ए.आय. मॉडेल निवडा

en: Only &free
mr: केवळ मोफत (&f)

en: Search for models by name
mr: नावानुसार मॉडेलांचा शोध घ्या

en: and
mr: आणि

en: Clear choice
mr: निवड साफ करा

en: {} models
mr: {} मॉडेल

en: {0} of {1} models
mr: {1} मधून {0} मॉडेल

en: An API key is required to use OpenRouter
mr: OpenRouter वापरण्यास ए.पी.आय. की आवश्यक आहे

en: Free only
mr: केवळ मोफत

en: High quality
mr: उच्च दर्जा

en: AI services from OpenAI
mr: OpenAI यांच्या ए.आय. सुविधा

en: An API key is required
mr: ए.पी.आय. की आवश्यक आहे

en: Medium
mr: मध्यम

en: High
mr: जास्त

en: Low
mr: कमी

en: Cheap and fastest
mr: सर्वात स्वस्त आणि वेगवान

en: {} Portable
mr: {} सुवाह्य

en: Recycle Bin
mr: रिसायकल बिन

en: Trash
mr: कचरापेटी

en: Does absolutely nothing
mr: काहीच करत नाही

en: Unknown
mr: अज्ञात

en: Base
mr: पाया

en: Customize
mr: सानुकूल करा

en: Cannot configure
mr: काँफिगर करता आले नाही

en: File type
mr: फाईलचा प्रकार

en: Metadata reader
mr: मेटाडाटा वाचक

en: Metadata writer
mr: मेटाडाटा लेखक

en: Catalog generator
mr: कॅटालॉग जनित्र

en: User interface action
mr: प्रयोक्ता इंटरफेस क्रिया

en: Preferences
mr: पसंती

en: Store
mr: दुकान

en: An e-book store.
mr: ई-पुस्तकांचे दुकान.

en: Edit book tool
mr: पुस्तक संपादित करायचे औजार

en: Library closed
mr: पुस्तकालय बंद केले

en: Create a TXTZ archive when a TXT file is imported containing Markdown or Textile references to images. The referenced images as well as the TXT file are added to the archive.
mr: चित्रांचा मार्कडाउन किंवा टेक्स्टाईल उल्लेख असणारी TXT फाईल आयात केल्यास एक TXTZ आर्काइव्ह बनवा. उल्लेख केलेली चित्रे व TXT फाईल हे सर्व आर्काइव्हमध्ये जोडले जाईल.

en: Extract cover from comic files
mr: कॉमिक फायलींतून आवरणपृष्ठ बाहेर काढा

en: Read metadata from %s files
mr: %s फायलींमधून मेटाडेटा वाचा

en: Read metadata from EPUB and KEPUB files
mr: EPUB आणि KEPUB फायलींमधील मेटाडेटा वाचा

en: Read metadata from e-books in RAR archives
mr: RAR आर्काइव्हमधील ई-पुस्तकांमधून मेटाडेटा वाचा

en: Read metadata from e-books in ZIP archives
mr: ZIP आर्काइव्हमधील ई-पुस्तकांमधून मेटाडेटा वाचा

en: Set metadata in EPUB and KEPUB files
mr: EPUB आणि KEPUB फायलींमधील मेटाडेटा सेट करा

en: Set metadata in %s files
mr: %s फायलींमध्ये मेटाडेटा सेट करा

en: Set metadata from %s files
mr: %s फायलींमधून मेटाडेटा सेट करा

en: Add books to calibre or the connected device
mr: कॅलिबरमध्ये किंवा कनेक्ट केलेल्या उपकरणात पुस्तके जोडा

en: Fetch annotations from a connected Kindle (experimental)
mr: कनेक्ट केलेल्या Kindle मधून अ‍ॅनोटेशन आणा (प्रायोगिक)

en: Generate a catalog of the books in your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तकांचे कॅटालॉग उत्पन्न करा

en: Convert books to various e-book formats
mr: पुस्तकांचे विविध ई-पुस्तक स्वरूपांमध्ये रुपांतर करा

en: Fine tune your e-books
mr: आपल्या पुस्तकांना फाईन-ट्यून करा

en: Browse highlights and bookmarks from all books in the library
mr: पुस्तकालयातील सर्व पुस्तकांचे हायलाईट आणि बुकमार्क चाळा

en: Browse notes for authors, tags, etc. in the library
mr: पुस्तकालयात लेखक, टॅग, इं. साठी टिपा चाळा

en: Search the full text of all books in the calibre library
mr: कॅलिबर पुस्तकालयातील सर्व पुस्तकांच्या संपूर्ण मजकुरात शोध घ्या

en: Edit the Table of Contents in your books
mr: आपल्या पुस्तकांमधील अनुक्रमणिका संपादित करा

en: Delete books from your calibre library or connected device
mr: आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयातून किंवा कनेक्ट केलेल्या उपकरणातून पुस्तके डिलीट करा

en: Edit the metadata of books in your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातल्या पुस्तकांचा मेटाडेटा संपादित करा

en: Read books in your calibre library
mr: आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयात पुस्तके वाचा

en: Download news from the internet in e-book form
mr: इंटरनेटवरून ई-पुस्तक स्वरूपात बातम्या डाउनलोड करा

en: Show a list of related books quickly
mr: संबंधित पुस्तकांची यादी झटपट दाखवा

en: Filter/transform the tags for books in the library
mr: पुस्तकालयातील पुस्तकांचे टॅग गाळा/परिवर्तित करा

en: Transform the authors for books in the library
mr: पुस्तकालयातील पुस्तकांसाठी लेखक परिवर्तित करा

en: Show an editor for testing templates
mr: साच्यांची चाचणी करण्यासाठी एक संपादक दाखवा

en: Show a dialog for creating and managing template functions and stored templates
mr: साचा कार्ये व संचित साचे बनवण्यासाठी व व्यवस्थापित करण्यासाठी डायलॉग दाखवा

en: Export books from your calibre library to the hard disk
mr: आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयातली पुस्तके हार्ड डिस्कला निर्यात करा

en: Show Book details in a separate popup
mr: पुस्तकाचे तपशील एक वेगळ्या पॉपअपमध्ये दाखवा

en: Restart calibre
mr: कॅलिबर रिस्टार्ट करा

en: Open the folder that contains the book files in your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तकांच्या फायली ज्या फोल्डरमध्ये आहेत तो फोल्डर उघडा

en: Auto scroll through the list of books
mr: पुस्तकांच्या यादीतून आपोआप स्क्रोल करा

en: Send books to the connected device
mr: कनेक्ट केलेल्या उपकरणाला पुस्तके पाठवा

en: Send books via email or the web. Also connect to folders on your computer as if they are devices
mr: ईमेलद्वारे किंवा वेबद्वारे पुस्तके पाठवा. तसेच, तुमच्या संगणकातील फोल्डरांना उपकरण असल्याप्रमाणे कनेक्ट करा.

en: Browse the calibre User Manual
mr: कॅलिबरची प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका चाळा

en: Customize calibre
mr: कॅलिबर सानुकूल करा

en: Easily find books similar to the currently selected one
mr: सध्या निवडलेल्या पुस्तकासारखी पुस्तके सहजपणे शोधून काढा

en: Copy books from the device to your calibre library
mr: उपकरणावरून तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयात पुस्तके कॉपी करा

en: Edit the collections in which books are placed on your device
mr: तुमच्या उपकरणावर ज्या संग्रहांमध्ये पुस्तके ठेवली जातील त्याचे संपादन करा

en: Match book on the devices to books in the library
mr: उपकरणांवरील पुस्तक तुमच्या पुस्तकालयातील पुस्तकांशी जुळवा

en: Show the book in the calibre library that matches this book
mr: या पुस्तकाशी जुळणारे कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तक दाखवा

en: Copy a book from one calibre library to another
mr: एका कॅलिबर पुस्तकालयातून दुसर्‍यात पुस्तक कॉपी करा

en: Edit e-books in the EPUB or AZW3 formats
mr: EPUB किंवा AZW3 स्वरूपात पुस्तके संपादित करा

en: Make small changes to EPUB or HTMLZ files in your calibre library
mr: तुमच्या पुस्तकालयातील EPUB किंवा HTMLZ फायलींमध्ये छोटे बदल करा

en: Choose a random book from your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातून एखादे यादृच्छिक पुस्तक निवडा

en: Sort the list of books
mr: पुस्तकांच्या यादीची क्रमवारी लावा

en: Temporarily mark books
mr: पुस्तकांना तात्पुरते चिन्हांकित करा

en: Manage tag browser categories
mr: टॅग ब्राउझर वर्ग व्यवस्थापित करा

en: Show a menu of saved searches
mr: सेव्ह केलेल्या शोधांचे मेन्यू दाखवा

en: Show a menu of actions to change calibre's layout
mr: कॅलिबरचे लेआउट बदलण्यासाठी क्रियांचा मेन्यू दाखवा

en: Open the context menu for the column
mr: स्तंभाचा संदर्भ मेन्यू उघडा

en: Open a menu showing all installed GUI actions
mr: इंस्टॉल केलेल्या सर्व GUI क्रिया दाखवणारा एक मेन्यू उघडा

en: Change the current Virtual library
mr: सध्याचे आभासी पुस्तकालय बदला

en: Search for books from different book sellers
mr: वेगवेगळ्या पुस्तक विक्रेत्यांमध्ये पुस्तके शोधा

en: Get new calibre plugins or update your existing ones
mr: नवीन कॅलिबर प्लगइन, किंवा अस्तित्वात असलेल्या प्लगइनसाठी अपडेट मिळवा

en: Look & feel
mr: रूप & भाव

en: Interface
mr: इंटरफेस

en: Adjust the look and feel of the calibre interface to suit your tastes
mr: कॅलिबरच्या इंटरफेसचे रूप आणि भाव तुमच्या आवडीप्रमाणे बदला

en: Behavior
mr: वागणूक

en: Change the way calibre behaves
mr: कॅलिबरची वागणूक बदला

en: Add your own columns
mr: स्वतःचे स्तंभ जोडा

en: Add/remove your own columns to the calibre book list
mr: कॅलिबरच्या पुस्तकांच्या यादीत स्वतःचे स्तंभ जोडा/काढून टाका

en: Toolbars & menus
mr: टूलबार & मेन्यू

en: Customize the toolbars and context menus, changing which actions are available in each
mr: टूलबार आणि संदर्भ मेन्यू सानुकूल करा, ज्याने प्रत्येकात कोणत्या क्रिया उपलब्ध आहेत हे बदलता येते

en: Searching
mr: शोधणे

en: Customize the way searching for books works in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये पुस्तकांचा शोध कसा घेतला जातो हे सानुकूल करा

en: Input options
mr: इनपुट पर्याय

en: Conversion
mr: रुपांतर

en: Set conversion options specific to each input format
mr: प्रत्येक input नुसार रुपांतर पर्याय बदला

en: Common options
mr: सामान्य पर्याय

en: Set conversion options common to all formats
mr: सर्व formats साठी एक समान पर्याय वापरा

en: Output options
mr: आउटपुट पर्याय

en: Set conversion options specific to each output format
mr: प्रत्येक output format साठी रुपांतर पर्याय वेगळे ठेवा

en: Adding books
mr: पुस्तके जोडणे

en: Import/export
mr: आयात/निर्यात

en: Control how calibre reads metadata from files when adding books
mr: पुस्तके जोडत असताना कॅलिबर फायलींमधून मेटाडेटा कसा वाचतो याचे नियंत्रण करा

en: Saving books to disk
mr: पुस्तके डिस्कवर सेव्ह करणे

en: Control how calibre exports files from its database to disk when using Save to disk
mr: "डिस्कवर सेव्ह करा" वापरताना कॅलिबर आपल्या डेटाबेसमधून फायली डिस्कवर कसा निर्यात करतो हे नियंत्रित करा

en: Sending books to devices
mr: उपकरणांना पुस्तके पाठवणे

en: Control how calibre transfers files to your e-book reader
mr: कॅलिबर तुमच्या ई-पुस्तक वाचकात फायली कसे स्थानांतरित करतो याचे नियंत्रण करा

en: Metadata plugboards
mr: मेटाडेटा प्लगबोर्ड

en: Change metadata fields before saving/sending
mr: सेव्ह करायच्या/पाठवायच्या आधी मेटाडेटा रकाने बदला

en: Template functions
mr: साचा कार्य

en: Advanced
mr: प्रगत

en: Create your own template functions
mr: स्वतःची साचा कार्ये बनवा

en: Sharing books by email
mr: ईमेलवरून पुस्तके शेअर करणे

en: Sharing
mr: शेअर करणे

en: Setup sharing of books via email. Can be used for automatic sending of downloaded news to your devices
mr: ईमेलद्वारे पुस्तक शेअर करण्याची मांडणी करा. डाउनलोड केलेल्या बातम्या तुमच्या उपकरणांवर पाठवण्यास याचा वापर केला जाऊ शकतो

en: Sharing over the net
mr: इंटरनेटवरून शेअर करणे

en: Metadata download
mr: मेटाडाटा डाउनलोड

en: Control how calibre downloads e-book metadata from the net
mr: इंटरनेटवरून कॅलिबर ई-पुस्तक मेटाडेटा कसा डाउनलोड करतो याचे नियंत्रण करा

en: Ignored devices
mr: दुर्लक्ष केलेली उपकरणे

en: Control which devices calibre will ignore when they are connected to the computer.
mr: कम्प्यूटरशी कनेक्ट केले असताना कोणती उपकरणे कॅलिबरने दुर्लक्ष करायची आहेत याचे नियंत्रण करा

en: Plugins
mr: प्लगइन

en: Tweaks
mr: ट्वीक

en: Fine tune how calibre behaves in various contexts
mr: कॅलिबर विविध संदर्भांमध्ये कसा वागतो हे फाईन-ट्यून करा

en: Shortcuts
mr: शॉर्टकट

en: Customize the keyboard shortcuts used by calibre
mr: कॅलिबरमध्ये वापरले जाणारे कीबोर्ड शॉर्टकट सानुकूल करा

en: Miscellaneous
mr: संकीर्ण

en: Miscellaneous advanced configuration
mr: संकीर्ण प्रगत काँफिग्युरेशन

en: Options specific to the output format.
mr: आउटपुट स्वरूप विशिष्ट पर्याय.

en: Options specific to the input format.
mr: इनपुट स्वरूप विशिष्ट पर्याय.

en: Conversion input
mr: रुपांतर इनपुट

en: Conversion output
mr: रुपांतर आउटपुट

en: Convert e-books to the %s format
mr: ई-पुस्तकांचे %s स्वरूपात रुपांतर करा

en: Input profile
mr: इनपुट प्रोफाईल

en: This profile is intended for the SONY PRS line. The 500/505/600/700 etc.
mr: ही प्रोफाईल SONY PRS मालिकेसाठी उद्देशित आहे. 500/505/600/700 वगैरे.

en: This profile is intended for the SONY PRS 300.
mr: ही प्रोफाईल SONY PRS 300 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the SONY PRS-900.
mr: ही प्रोफाईल SONY PRS-900 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Microsoft Reader.
mr: ही प्रोफाईल Microsoft Reader साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Mobipocket books.
mr: ही प्रोफाईल Mobipocket पुस्तकांसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Hanlin V3 and its clones.
mr: ही प्रोफाईल Hanlin V3 व त्याच्या फुटव्यांसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Hanlin V5 and its clones.
mr: ही प्रोफाईल Hanlin V5 व त्याच्या फुटव्यांसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Cybook G3.
mr: ही प्रोफाईल Cybook G3 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Cybook Opus.
mr: ही प्रोफाईल Cybook Opus साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle.
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Irex Illiad.
mr: ही प्रोफाईल Irex Illiad साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 1000.
mr: ही प्रोफाईल IRex Digital Reader 1000 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the IRex Digital Reader 800.
mr: ही प्रोफाईल IRex Digital Reader 800 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the B&N Nook.
mr: ही प्रोफाईल B&N Nook साठी उद्देशित आहे.

en: Output profile
mr: आउटपुट प्रोफाईल

en: Tablet
mr: टॅबलेट

en: This profile is intended for the Kobo Reader.
mr: ही प्रोफाईल Kobo Reader साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the SONY PRS-300.
mr: ही प्रोफाईल SONY PRS-300 साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the SONY PRS-T3.
mr: ही प्रोफाईल SONY PRS-T3 साठी उद्देशित आहे.

en: Generic e-ink
mr: साधारण ई-इंक

en: Suitable for use with any e-ink device
mr: कोणत्याही ई-इंक उपकरणाशी वापरण्यास योग्य

en: Generic e-ink large
mr: साधारण ई-इंक, मोठा

en: Suitable for use with any large screen e-ink device
mr: कोणत्याही मोठ्या पडद्याच्या ई-इंक उपकरणाशी वापरण्यास योग्य

en: Generic e-ink HD
mr: साधारण ई-इंक, एचडी

en: Suitable for use with any modern high resolution e-ink device
mr: कोणत्याही आधुनिक हाय-रेझल्युशन ई-इंक उपकरणाशी वापरण्यास योग्य

en: This profile is intended for the 5-inch JetBook.
mr: ही प्रोफाईल 5-इंची JetBook साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle DX.
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle DX साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Paperwhite 1 and 2
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Paperwhite 1 आणि 2 साठी उद्देशित आहे

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Voyage
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Voyage साठी उद्देशित आहे

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Paperwhite 3 and above
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Paperwhite 3 व त्यावरील आवृत्त्यांसाठी उद्देशित आहे

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Oasis 2017, Paperwhite 2021 and above
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Oasis 2017, Paperwhite 2021 व त्यावरील आवृत्त्यांसाठी उद्देशित आहे

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Scribe 2022 and above
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Scribe 2022 व त्यावरील आवृत्त्यांसाठी उद्देशित आहे

en: This profile is intended for the Amazon Kindle Fire.
mr: ही प्रोफाईल Amazon Kindle Fire साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the B&N Nook Color.
mr: ही प्रोफाईल B&N Nook Color साठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 900 series of devices.
mr: ही प्रोफाईल PocketBook Pro 900 यंत्रांच्या मालिकेसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the PocketBook Pro 912 series of devices.
mr: ही प्रोफाईल PocketBook Pro 912 यंत्रांच्या मालिकेसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the PocketBook Lux (1-5) and Basic 4 series of devices.
mr: ही प्रोफाईल PocketBook Lux (1-5) आणि Basic 4 यंत्रांच्या मालिकेसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the PocketBook HD Touch (1-3) series of devices.
mr: ही प्रोफाईल PocketBook HD Touch (1-3) यंत्रांच्या मालिकेसाठी उद्देशित आहे.

en: This profile is intended for the PocketBook Inkpad 3 and X series of devices.
mr: ही प्रोफाईल PocketBook Inkpad 3 आणि X यंत्रांच्या मालिकेसाठी उद्देशित आहे.

en: Installed plugins
mr: इंस्टॉल केलेले प्लगइन

en: Disabled plugins
mr: निष्क्रिय केलेले प्लगइन

en: Enabled plugins
mr: सक्रिय केलेले प्लगइन

en: Add a plugin by specifying the path to the ZIP file containing it.
mr: ज्या ZIP फायलीत प्लगइन आहे त्याचे पाथ विनिर्दिष्ट करून प्लगइन जोडा.

en: Remove a custom plugin by name. Has no effect on builtin plugins
mr: सानुकूल प्लगइन नावाने काढून टाका. अंतर्गत प्लगइनांवर काहीही परिणाम पडणार नाही

en: List all installed plugins
mr: स्थापन केलेले सर्व प्लगइन दाखवा

en: Enable the named plugin
mr: नामांकित प्लगइन सक्रिय करा

en: Disable the named plugin
mr: नामांकित प्लगइन निष्क्रिय करा

en: Catalog
mr: कॅटालॉग

en: News
mr: बातम्या

en: Path to library ({0}) too long. It must be less than {1} characters.
mr: ({0}) या पुस्तकालयाचा पाथ खूपच लांब आहे. तो {1} कॅरॅक्टरपेक्षा कमी असायला हवा.

en: Path to library too long. It must be less than %d characters.
mr: पुस्तकालयाचा पाथ खूपच लांब आहे. तो %d कॅरॅक्टरपेक्षा कमी असायला हवा.

en: restored preference
mr: पसंती पुनर्स्थापित केली

en: creating custom column
mr: सानुकूल स्तंभ बनवणे

en: No label was provided
mr: कोणतेही लेबल पुरवले नाही

en: The label must contain only lower case letters, digits and underscores, and start with a letter
mr: लेबलमध्ये केवळ लोवरकेस अक्षरे, अंक, आणि अंडरस्कोर असू शकतात, व त्याबरोबर त्याची सुरुवात एका अक्षराने व्हायला हवी

en: Completed
mr: पूर्ण झाले

en: Saved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध

en: Yes
mr: होय

en: Recursion detected while processing Virtual library "%s"
mr: "%s" या आभासी पुस्तकालयाचे संस्करण करत असताना प्रत्यावर्तन आढळले

en: [Error in Virtual library {0}: {1}]
mr: [{0} या आभासी पुस्तकालयात त्रुटी: {1}]

en: Could not open the file: "{}". It is already opened in the following programs:
mr: ही फाईल उघडता आली नाही: "{}". ती अगोदरच खालील प्रोग्रामांमध्ये उघडी आहे:

en: Cover for %s
mr: %s चे आवरणपृष्ठ

en: {0} format for {1}
mr: {1} साठी {0} स्वरूप

en: Extra file {0} for book {1}
mr: {1} या पुस्तकासाठी {0} ही अतिरिक्त फाईल

en: Added book ids: %s
mr: जोडलेल्या पुस्तकाच्या आयडी: %s

en: Merged book ids: %s
mr: पुस्तकांच्या आयडी विलीन केल्या: %s

en: Add an empty book (a book with no formats)
mr: रिकामे पुस्तक (बिन स्वरूपांचे पुस्तक) जोडा

en: Set the title of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाचे (किंवा पुस्तकांचे) शीर्षक सेट करा

en: Set the authors of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाचे (किंवा पुस्तकांचे) लेखक सेट करा

en: Set the ISBN of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाचे (किंवा पुस्तकांचे) ISBN सेट करा

en: Set the tags of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाचे (किंवा पुस्तकांचे) टॅग सेट करा

en: Set the series of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाची (किंवा पुस्तकांची) मालिका सेट करा

en: Set the series number of the added book(s)
mr: जोडलेल्या पुस्तकाचा (किंवा पुस्तकांचा) मालिका क्रमांक सेट करा

en: Path to the cover to use for the added book
mr: जोडलेल्या पुस्तकासाठी वापरायच्या आवरणपृष्ठाचा पाथ

en: A comma separated list of languages (best to use ISO639 language codes, though some language names may also be recognized)
mr: स्वल्पविरामांनी विभाजित केलेली भाषांची यादी (ISO639 भाषा कोड वापरणे सर्वात योग्य, पण काही भाषांची नावेदेखील ओळखली जातील)

en: ADDING FROM FOLDERS
mr: फोल्डरमधून जोडणे

en: Process folders recursively
mr: फोल्डरांचे प्रत्यावर्तनाने संस्करण करा

en: GLOB PATTERN
mr: GLOB पॅटर्न

en: You must specify at least one file to add
mr: जोडण्यासाठी किमान एक फाईल विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: You must specify label, name and datatype
mr: लेबल, नाव व डेटाचा प्रकार विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Do not replace the format if it already exists
mr: स्वरूप आधीपासूनच अस्तित्वात असेल तर त्याची फेरबदल करू नका

en: Add the file as an extra data file to the book, not an ebook format
mr: फाईल पुस्तकासाठी अतिरिक्त डेटा फाईल म्हणून जोडा, ई-पुस्तक स्वरूप म्हणून नाही

en: You must specify an id and an e-book file
mr: आयडी आणि ई-पुस्तक फाईल विनिर्दिष्ट करायला हव्यात

en: e-book file must have an extension
mr: ई-पुस्तक फायलीला एक्स्टेंशन असणे आवश्यक

en: A %(fmt)s file already exists for book: %(id)d, not replacing
mr: %(id)d या पुस्तकासाठी %(fmt)s फाईल आधीपासूनच अस्तित्वात आहे, फेरबदल करत नाही

en: {} OPTIONS
mr: {} पर्याय

en: Show detailed output information. Useful for debugging
mr: तपशीलवार आउटपुट माहिती दाखवा. डीबग करण्यासाठी कामात येते.

en: You must specify a catalog output file
mr: कॅटालॉग आउटपुट फाईल विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: Cannot generate a catalog in the {} format
mr: {} स्वरूपात कॅटालॉग उत्पन्न करता आला नाही

en: Output in CSV
mr: CSV मध्ये आउटपुट करा

en: Comma-separated list of reports.
    Default: all
mr: अहवालांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी.
    डिफॉल्ट: सर्व

en: Comma-separated list of extensions to ignore.
    Default: all
mr: दुर्लक्ष करायच्या एक्स्टेंशनांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी.
    डिफॉल्ट: सर्व

en: Comma-separated list of names to ignore.
    Default: all
mr: दुर्लक्ष करायच्या नावांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी.
    डिफॉल्ट: सर्व

en: Unknown report check
mr: अज्ञात अहवाल तपासणी

en: Vacuuming database...
mr: डेटाबेस व्हॅक्यूम करत आहे...

en: Error: You must specify the path to the cloned library
mr: त्रुटी: क्लोन केलेल्या पुस्तकालयाचा पाथ विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: The location for the new library is the same as the current library
mr: नवीन पुस्तकालयाचे स्थान वर्तमान पुस्तकालयाच्या स्थानाशी समान आहे

en: %s is not empty. You must choose an empty folder for the new library.
mr: %s हा रिकामा नाही. नवीन पुस्तकालयासाठी रिकामा फोल्डर निवडणे आवश्यक आहे.

en: Show details for each column.
mr: प्रत्येक स्तंभाचे तपशील दाखवा.

en: Processed {0} ({1} of {2})
mr: {0} चे संस्करण केले ({2} मधून {1})

en: No book with id: {}
mr: या आयडीचे कोणतेही पुस्तक नाही: {}

en: Export all books in database, ignoring the list of ids.
mr: आयडींची यादी दुर्लक्ष करून डेटाबेसमधील सर्व पुस्तके निर्यात करा.

en: Export books to the specified folder. Default is
mr: विनिर्दिष्ट फोल्डरमध्ये पुस्तके निर्यात करा. डिफॉल्ट:

en: Export all books into a single folder
mr: सर्व पुस्तके एकाच फोल्डरमध्ये निर्यात करा

en: Report progress
mr: प्रगतीचा अहवाल द्या

en: Specifying this switch will turn this behavior off.
mr: हे स्विच विनिर्दिष्ट केल्याने ही वागणूक बंद केली जाईल.

en: You must specify some ids or the %s option
mr: %s या पर्यायासाठी काही आयडी विनिर्दिष्ट करायला हव्या

en: Type {} to proceed, anything else to abort
mr: पुढे जाण्यासाठी {} टाइप करा, खंडित करण्यासाठी इतर काहीही टाइप करा

en: The format to output the search results in. Either "text" for plain text or "json" for JSON output.
mr: शोधाचे निकाल आउपुट करण्यासाठीचे स्वरूप. एकतर साध्या मजकुरासाठी "text" किंवा जेसन आउटपुटसाठी "json".

en: No template specified
mr: कोणताही साचा विनिर्दिष्ट केला नाही

en: Template not allowed
mr: साचा अनुमत नाही

en: You must provide a template
mr: साचा पुरवणे आवश्यक आहे

en: Sort results in ascending order
mr: निकालांचा चढत्या क्रमात क्रम लावा

en: The string used to separate fields. Default is a space.
mr: रकाने विभाजित करण्यासाठी वापरली जाणारी स्ट्रिंग. डिफॉल्ट स्पेस आहे.

en: The maximum number of results to display. Default: all
mr: निकाल दाखवताना निकालांची कमाल संख्या. डिफॉल्ट: सर्व

en: Heading for the template column. Default: %default. This option is ignored if the option {} is set
mr: साचा स्तंभाचा मथळा. डिफॉल्ट: %d. हा पर्याय तेव्हा दुर्लक्ष केला जाईल जेव्हा {} हा पर्याय सेट केला असेल

en: The type of CSV file to produce. Choices: {}
mr: निर्मित करायच्या CSV फायलीचा प्रकार. पर्याय: {}

en: CATEGORY ITEMS
mr: वर्गातील वस्तू

en: Do not use the {}
mr: {} वापरू नका

en: You must specify at least one book to remove
mr: काढून टाकण्यासाठी किमान एक पुस्तक विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Do not ask for confirmation
mr: पुष्टी करण्यास विचारू नका

en: You will lose all data in the column: %s. Are you sure (y/n)?
mr: तुम्ही %s या स्तंभातील सर्व डेटा गमवाल. नक्की का (y/n)?

en: No column named %s found. You must use column labels, not titles. Use calibredb custom_columns to get a list of labels.
mr: %s नावाचा कोणताही स्तंभ सापडला नाही. स्तंभाचे लेबल वापरायला हवेत, शीर्षक नाहीत. लेबलांची यादी मिळवण्याल calibredb custom_columns वापरा.

en: Error: You must specify a column label
mr: त्रुटी: स्तंभासाठी लेबल विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: You must specify an id and a format
mr: आयडी व स्वरूप विनिर्दिष्ट करायला हवेत

en: Really do the recovery. The command will not run unless this option is specified.
mr: खरच पुनःप्राप्ति करा. हा पर्याय विनिर्दिष्ट केल्याशिवाय हा हुकूम बजावला जाणार नाही.

en: You must provide the %s option to do a recovery
mr: पुनःप्राप्ति करण्यासाठी %s पर्याय पुरवणे आवश्यक आहे

en: Name:
mr: नाव:

en: Search string:
mr: शोध स्ट्रिंग:

en: Error: You must specify a name and a search string
mr: त्रुटी: नाव आणि शोधाची स्ट्रिंग विनिर्दिष्ट करायला हवेत

en: added
mr: जोडले

en: Error: You must specify a name
mr: त्रुटी: नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: removed
mr: काढून टाकले

en: No books matching the search expression:
mr: या शोध एक्सप्रेशनशी जुळणारी कोणतीही पुस्तके नाहीत:

en: No book with id {} exists
mr: {} या आयडीचे कोणतेही पुस्तक अस्तित्वात नाही

en: No column with name {} exists
mr: {} या नावाचा कोणताही स्तंभ अस्तित्वात नाही

en: Data set to: {} [{}]
mr: डेटा असे सेट केले: {} [{}]

en: Data set to: {}
mr: डेटा असे सेट केले: {}

en: Error: You must specify a field name, id and value
mr: त्रुटी: रकान्याचे नाव, आयडी, आणि मूल्य हे विनिर्दिष्ट करायला हवेत

en: List the metadata field names that can be used with the --field option
mr: --field पर्यायाशी वापरल्या जाऊ शकणार्‍या मेटाडेटा रकाना नावांची यादी दाखवा

en: Field name
mr: रकान्याचे नाव

en: Title
mr: शीर्षक

en: You must specify either a field or an OPF file
mr: एक रकाना किंवा एक OPF फाईल विनिर्दिष्ट करा

en: The OPF file %s does not exist
mr: %s ही OPF फाईल अस्तित्वात नाही

en: No book with id: %s in the database
mr: डेटाबेसमध्ये %s या आयडीचे कोणतेही पुस्तक नाही

en: {} is not a known field
mr: {} हा माहीत असलेला रकाना नाही

en: Print metadata in OPF form (XML)
mr: OPF रूपात (XML) मेटाडेटा छापा

en: You must specify an id
mr: आयडी विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: GLOBAL OPTIONS
mr: जागतिक पर्याय

en: show this help message and exit
mr: हा मदतीचा निरोप दाखवून बाहेर पडा

en: show program's version number and exit
mr: प्रोग्रामच्या आवृत्तीची संख्या दाखवा आणि मग बाहेर पडा

en: Username for connecting to a calibre Content server
mr: कॅलिबर सामग्री सर्व्हरशी कनेक्ट करण्यास प्रयोक्ता नाव

en: Enter the password:
mr: पासवर्ड प्रविष्ट करा:

en: Error: You must specify a command from the list above
mr: त्रुटी: वरील यादीतून एक कमांड विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: On Device
mr: उपकरणावर

en: Main
mr: मुख्य

en: Card A
mr: कार्ड ए

en: Card B
mr: कार्ड बी

en: Invalid field: %s
mr: अवैध रकाना: %s

en: Some resources for {} were missing
mr: {} साठीचे काही साधने बेपत्ता होते

en: Cannot restore preferences. Backup file not found.
mr: पसंती पुनर्स्थापित करता आल्या नाहीत. बॅकअप फाईल सापडली नाही.

en: Processed
mr: संस्करण केले

en: Creating custom column
mr: सानुकूल स्तंभ बनवत आहे

en: Invalid regular expression: {!r} with error: {}
mr: अवैध रेग्युलर एक्सप्रेशन: {!r}, या त्रुटीसह: {}

en: today
mr: आज

en: yesterday
mr: काल

en: thismonth
mr: यामहिन्यात

en: daysago
mr: दिवसांपूर्वी

en: Number conversion error: {0}
mr: संख्या रुपांतर करण्यात त्रुटी: {0}

en: Date conversion error: {0}
mr: दिनांकाचे रुपांतर करण्यात त्रुटी: {0}

en: No
mr: नाही

en: unchecked
mr: न तपासलेले

en: checked
mr: तपासलेले

en: empty
mr: रिकामे

en: blank
mr: रिक्त

en: No such Virtual library: {}
mr: असे कोणतेही आभासी पुस्तकालय नाही: {}

en: 1 day | {} days
mr[0]: 1 दिवस
mr[1]: {} दिवस

en: 1 hour | {} hours
mr[0]: 1 तास
mr[1]: {} तास

en: 1 minute | {} minutes
mr[0]: 1 मिनिट
mr[1]: {} मिनिटे

en: 1 second | {} seconds
mr[0]: 1 सेकंद
mr[1]: {} सेकंदे

en: calculating time left
mr: उरलेल्या वेळाचे गणित करत आहे

en: almost done
mr: जवळजवळ झालेच

en: ~{} left
mr: ~{} उरले आहेत

en: Run Python code.
mr: पायथॉन कोड चालवा

en: Run the Python code in file.
mr: फायलीतला पायथॉन कोड चालवा.

en: Don't run with the DEBUG flag set
mr: DEBUG फ्लॅग सेट करून चालवू नका

en: Inspect the MOBI file(s) at the specified path(s)
mr: विनिर्दिष्ट पाथ येथील MOBI फाईल (किंवा फायली) तपासा

en: Import previously exported calibre data
mr: याआधी निर्यात केलेला कॅलिबर डेटा आयात करा

en: Test binary modules in build
mr: बिल्डमध्ये बायनरी मॉड्यूलांची चाचणी करा

en: Run the calibre diff tool. For example:
    calibre-debug --diff file1 file2
mr: कॅलिबरचे diff औजार चालवा. उदाहरणार्थ:
    calibre-debug --diff file1 file2

en: Debug log
mr: डीबग नोंदवही

en: No plugin named %s found
mr: %s नावाचा कोणताही प्लगइन सापडला नाही

en: Communicate with Android phones.
mr: अँड्रॉइड फोनशी संपर्क साधा.

en: Communicate with S60 phones.
mr: S60 फोनशी संपर्क साधा.

en: Communicate with WebOS tablets.
mr: WebOS टॅबलेटशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Binatone Readme e-book reader.
mr: Binatone Readme ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Blackberry smart phone.
mr: Blackberry स्मार्टफोनशी संपर्क साधा.

en: Kovid Goyal
mr: कोविड गोयल

en: Communicate with the Blackberry Playbook.
mr: Blackberry Playbook शी संपर्क साधा.

en: Communicate with BOEYE BEX Serial e-book readers.
mr: BOEYE BEX Serial ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with BOEYE BDX serial e-book readers.
mr: BOEYE BDX Serial ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Cybook Gen 3/Opus e-book reader.
mr: Cybook Gen 3/Opus ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Cybook Orizon e-book reader.
mr: Cybook Orizon ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Card A folder
mr: कार्ड ए फोल्डर

en: Communicate with the Cybook Muse e-book reader.
mr: Cybook Muse ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Bookeen Diva HD e-book reader.
mr: Bookeen Diva HD ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the EB600 e-book reader.
mr: EB600 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Tolino Shine and Vision readers
mr: Tolino Shine व Vision रीडरशी संपर्क साधा

en: Swap main and card A
mr: मुख्य आणि कार्ड ए यांच्यामध्ये स्वॅप करा

en: Communicate with the Astak Mentor EB600
mr: Astak Mentor EB600 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the PocketBook 301 Reader.
mr: PocketBook 301 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 reader.
mr: PocketBook 515/602/603/902/903/Pro 912 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the PocketBook 622 and 623 readers.
mr: PocketBook 622 व 623 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the PocketBook 360+ reader.
mr: PocketBook 360+ रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the PocketBook 701
mr: PocketBook 701 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the PocketBook 740
mr: PocketBook 740 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Infibeam Pi2 reader.
mr: Infibeam Pi2 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Entourage Edge.
mr: Entourage Edge शी संपर्क साधा.

en: Communicate with the ESlick e-book reader.
mr: ESlick ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Sigmatek e-book reader.
mr: Sigmatek ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Device interface
mr: उपकरणाचे इंटरफेस

en: Communicate with Hanlin V3 e-book readers.
mr: Hanlin V3 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with Hanlin V5 e-book readers.
mr: Hanlin V5 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the BOOX e-book reader.
mr: BOOX ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Hanvon N520 e-book reader.
mr: Hanvon N520 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Kibano e-book reader.
mr: Kibano ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with The Book reader.
mr: The Book रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Libre Air reader.
mr: Libre Air रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the SpringDesign Alex e-book reader.
mr: SpringDesign Alex ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Removing books from device...
mr: उपकरणावरील पुस्तके काढून टाकत आहे...

en: Communicate with the Azbooka
mr: Azbooka शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Elonex EB 511 e-book reader.
mr: Elonex EB 511 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Cybook Odyssey e-book reader.
mr: Cybook Odyssey ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the IRex Iliad e-book reader.
mr: IRex Iliad ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the IRex Digital Reader 1000 e-book reader.
mr: IRex Digital Reader 1000 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the IRex Digital Reader 800
mr: IRex Digital Reader 800 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा

en: Communicate with the Iriver Story reader.
mr: Iriver Story रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the JetBook e-book reader.
mr: JetBook ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the MiBuk Wolder reader.
mr: MiBuk Wolder रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the JetBook Mini reader.
mr: JetBook Mini रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the JetBook Color reader.
mr: JetBook Color रीडरशी संपर्क साधा.

en: Not a valid MOBI file. Reports identity of %s
mr: वैध MOBI फाईल नाही. %s असल्याचा अहवाल देते

en: Communicate with the Kindle e-book reader.
mr: Kindle ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: WARNING: E-book covers
mr: चेतावणी: ई-पुस्तकांची आवरणपृष्ठे

en: %(time)s<br />Last page read: %(loc)d (%(pr)d%%)
mr: %(time)s<br />याआधी वाचलेले पान: %(loc)d (%(pr)d%%)

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />
mr: <b>स्थान%(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />%(text)s<br />

en: <b>Page %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
mr: <b>पान %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: <b>Location %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />
mr: <b>स्थान %(dl)d &bull; %(typ)s</b><br />

en: Communicate with the Kindle 2/3/4/Touch/Paperwhite/Voyage e-book reader.
mr: Kindle 2/3/4/Touch/Paperwhite/Voyage ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Send page number information when sending books
mr: पुस्तके पाठवताना पानांच्या संख्येची माहिती पाठवा

en: Page count calculation method
mr: पानांच्या मोजणीच्या गणिताची पद्धत

en: Communicate with the Kindle DX e-book reader.
mr: Kindle DX ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Kindle Fire
mr: Kindle Fire ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा

en: Communicate with the original Kobo Reader and the Kobo WiFi.
mr: मूळ Kobo Reader आणि Kobo WiFi शी संपर्क साधा.

en: The Kobo supports several collections including
mr: Kobo अनेक संग्रहांचे समर्थन करतो, ज्यात हे सामील आहेत:

en: Create tags for automatic management
mr: आपोआप व्यवस्थापन करण्यास टॅग बनवा

en: Upload covers for books (newer readers)
mr: पुस्तकांसाठी आवरणपृष्ठ अपलोड करा (नवीन रीडर)

en: Upload black and white covers
mr: कृष्णधवल आवरणपृष्ठ अपलोड करा

en: Show expired books
mr: मुदत संपलेली पुस्तके दाखवा

en: Show previews
mr: पूर्वावलोकन दाखवा

en: Attempt to support newer firmware
mr: नवीन फर्मवेअरचे समर्थन करण्यास प्रयत्न करा

en: Getting list of books on device...
mr: उपकरणावरील पुस्तकांची यादी मिळवत आहे...

en: Kobo database version unsupported - See details
mr: Kobo डेटाबेस आवृत्ती असमर्थित आहे - तपशील पाहा

en: Not Implemented
mr: कार्यान्वित केलेले नाही

en: ".kobo" files do not exist on the device as books; instead they are rows in the sqlite database. Currently they cannot be exported or viewed.
mr: ".kobo" फायली या उपकरणावर पुस्तके म्हणून अस्तित्वात नसतात. त्याबदली त्या sqlite डेटाबेसमधील पंक्त्या असतात. वर्तमानकाळी त्यांना पाहता किंवा निर्यात करता येत नाही.

en: <hr /><b>Book last read:</b> %(time)s<br /><b>Percentage read:</b> %(pr)d%%<hr />
mr: <hr /><b>याआधी वाचलेले पुस्तक:</b> %(time)s<br /><b>वाचलेल्याची टक्केवारी:</b> %(pr)d%%<hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter Progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />
mr: <b>अध्याय %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>अध्यायात प्रगती:</b> %(chapter_progress)s%%<br />%(annotation)s<br /><hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Highlight:</b> %(text)s<br /><hr />
mr: <b>अध्याय %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>अध्यायातील प्रगती:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>हायलाईट:</b> %(text)s<br /><hr />

en: <b>Chapter %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>Chapter progress:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>Highlight:</b> %(text)s<br /><b>Notes:</b> %(annotation)s<br /><hr />
mr: <b>अधयाय %(chapter)d:</b> %(chapter_title)s<br /><b>%(typ)s</b><br /><b>अध्यायातील प्रगती:</b> %(chapter_progress)s%%<br /><b>हायलाईट:</b> %(text)s<br /><b>टिपा:</b> %(annotation)s<br /><hr />

en: Communicate with the Kobo Touch, Glo, Mini, Aura HD, Aura H2O, Glo HD, Touch 2, Aura ONE, Aura Edition 2, Aura H2O Edition 2, Clara HD, Forma, Libra H2O, Elipsa, Sage, Libra 2, Clara 2E, Clara BW, Clara Colour, Libra Colour as well as tolino shine 5, shine color and vision color eReaders. Based on the existing Kobo driver by %s.
mr: Kobo Touch, Glo, Mini, Aura HD, Aura H2O, Glo HD, Touch 2, Aura ONE, Aura Edition 2, Aura H2O Edition 2, Clara HD, Forma, Libra H2O, Elipsa, Sage, Libra 2, Clara 2E, Clara BW, Clara Colour, Libra Colour यांसह tolino shine 5, shine color and vision color ई-रीडरशी संपर्क साधा. %s यांनी निर्मित अस्तित्वातील Kobo ड्रायव्हरवर आधारित.

en: Discussion of any new Kobo firmware can be found in the Kobo forum at MobileRead. This is at %s.
mr: कोबोच्या कोणत्याही नवीन फर्मवेरविषयी चर्चा तुम्हाला MobileRead येथील कोबो फोरममध्ये सापडेल. येथे पाहा: %s.

en: Collections, covers && uploads
mr: संग्रह, आवरणपृष्ठे && अपलोड

en: Metadata, on device && advanced
mr: मेटाडेटा, उपकरणावरील && प्रगत

en: Modify CSS
mr: CSS मध्ये बदल करा

en: Modify CSS of books sent to the device
mr: उपकरणाला पाठवलेल्या पुस्तकांचया CSS मध्ये बदल करा

en: All models
mr: सर्व मॉडेल

en: Uploading of books
mr: पुस्तक अपलोड करणे

en: Use Kobo viewer for EPUB books
mr: EPUB पुस्तकांसाठी Kobo दृश्यक वापरा

en: Template to decide conversion:
mr: रूपांतर ठरवण्यासाठीचा साचा:

en:  characters
mr:  कॅरॅक्टर

en: Disabled
mr: निष्क्रिय

en:  lines
mr:  ओळी

en: Collections
mr: संग्रह

en: Create new collections on the Kobo if they do not exist. This is only for firmware V2.0.0 or later.
mr: Kobo वर संग्रह अस्तित्वात नसल्यास नवीन संग्रह बनवा. हा पर्याय केवळ V2.0.0 किंवा त्यानंतरच्या फर्मवेअरसाठी आहे.

en: Collections columns:
mr: संग्रह स्तंभ:

en: Use a column to generate collections.
mr: संग्रह उत्पन्न करण्यासाठी स्तंभ वापरा.

en: Collections template:
mr: संग्रह साचा:

en: Use a template to generate collections.
mr: संग्रह उत्पन्न करण्यासाठी साचा वापरा.

en: Create collections
mr: संग्रह बनवा

en: Delete empty collections
mr: रिकामे संग्रह डिलीट करा

en: Delete any empty collections from the Kobo when syncing is finished. This is only for firmware V2.0.0 or later.
mr: सिंक करणे पूर्ण झाल्यावर रिकामे संग्रह Kobo वरून डिलीट करा. हा पर्याय केवळ V2.0.0 किंवा त्यानंतरच्या फर्मवेअरसाठी आहे.

en: Ignore collections:
mr: संग्रह दुर्लक्ष करा:

en: List the names of collections to be ignored by the collection management. The collections listed will not be changed. Names are separated by commas.
mr: संग्रह व्यवस्थापनाने दुर्लक्ष करायच्या संग्रहांच्या नावांची यादी पुरवा. या यादीतील संग्रह बदलले जाणार नाहीत. नावे विभाजित करण्यास स्वल्पविराम वापरा.

en: Upload covers
mr: आवरणपृष्ठ अपलोड करा

en: Upload cover images from the calibre library when sending books to the device.
mr: पुस्तके उपकरणाला पाठवताना कॅलिबर पुस्तकालयातील आवरणपृष्ठ चित्र अपलोड करा.

en: Convert covers to grayscale when uploading.
mr: अपलोड करताना आवरणपृष्ठांचे ग्रेस्केल रूपात रुपांतर करा.

en: Keep cover aspect ratio
mr: आवरणपृष्ठाचे प्रसर गुणोत्तर ठेवा

en: Letterbox full-screen covers
mr: फलस्क्रीन आवरणपृष्ठ लेटरबॉक्स करा

en: Choose the color to use when letterboxing the cover. The default color is black (#000000)
mr: आवरणपृष्ठाला लेटरबॉक्स करताना वापरायचा रंग निवडा. डिफॉल्ट रंग काळा असतो (#000000)

en: Save covers as PNG
mr: आवरणपृष्ठ PNG म्हणून सेव्ह करा

en: Show as on device
mr: उपकरणावर आहेत तसे दाखवा

en: Show archived books
mr: आर्काइव्ह केलेली पुस्तके दाखवा

en: Advanced options
mr: प्रगत पर्याय

en: Title to test when debugging
mr: डीबग करताना चाचणी करायचे शीर्षक

en: Title to test when debugging:
mr: डीबग करताना चाचणी करण्यास शीर्षक:

en: Update metadata on the device
mr: उपकरणावरील मेटाडेटा अपडेट करा

en: Set series information
mr: मालिकेची माहिती सेट करा

en: Update metadata on Book Details pages
mr: "पुस्तकांचे तपशील" पानांवरील मेटाडेटा अपडेट करा

en: Update purchased books
mr: विकत घेतलेली पुस्तके अपडेट करा

en: Update books purchased from Kobo and downloaded to the device.
mr: Kobo वरून विकत घेऊन उपकरणावर डाउनलोड केलेली पुस्तके अपडेट करा.

en: Subtitle
mr: उपशीर्षक

en: Update the subtitle on the device using a template.
mr: साचा वापरून उपकरणावरील उपशीर्षक अपडेट करा

en: Book stats
mr: पुस्तकाची आकडेवारी

en: Update the book stats
mr: पुस्तकाची आकडेवारी अपडेट करा

en: Words:
mr: शब्द:

en: Pages
mr: पाने

en: Pages:
mr: पाने:

en: Hours to read estimates:
mr: वाचण्यास लागणार्‍या तासांचे अंदाज:

en: Upper:
mr: वरचे:

en: Lower:
mr: खालचे:

en: Edit template
mr: साचा संपादित करा

en: &Template editor
mr: साचा संपादक (&T)

en: The template "%s" is invalid:
mr: "%s" हा साचा अवैध आहे:

en: Communicate with the Palm Pre
mr: Palm Pre शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Bq Avant
mr: Bq Avant शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Sweex/Kogan/Q600/Wink
mr: Sweex/Kogan/Q600/Wink शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Pandigital Novel
mr: Pandigital Novel शी संपर्क साधा

en: Communicate with the VelocityMicro
mr: VelocityMicro शी संपर्क साधा

en: Communicate with the GM2000
mr: GM2000 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Acer Lumiread
mr: Acer Lumiread शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Aluratek Color
mr: Aluratek Color शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Trekstor
mr: Trekstor शी संपर्क साधा

en: Communicate with the EEE Reader
mr: EEE Reader शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Adam tablet
mr: Adam टॅबलेटशी संपर्क साधा

en: Communicate with the Nextbook Reader
mr: Nextbook Reader शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Moovybook Reader
mr: Moovybook Reader शी संपर्क साधा

en: Communicate with the COBY
mr: COBY शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Ex124G
mr: Ex124G शी संपर्क साधा

en: Communicate with the WayteQ and SPC Dickens Readers
mr: WayteQ आणि SPC Dickens रीडरांशी संपर्क साधा

en: Communicate with the Woxter Scriba reader
mr: Woxter Scriba रीडरशी संपर्क साधा

en: Communicate with the PocketBook Touch Lux 2 and Inkpad X readers
mr: PocketBook Touch Lux 2 आणि Inkpad X रीडरांशी संपर्क साधा

en: Communicate with the SONY DPT-S1
mr: SONY DPT-S1 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Bq Cervantes
mr: Bq Cervantes शी संपर्क साधा

en: MTP device
mr: MTP उपकरण

en: Communicate with MTP devices
mr: MTP यंत्रांशी संपर्क साधा

en: Get device information...
mr: उपकरणाची माहिती मिळवा...

en: Listing files, this can take a while
mr: फायलींची यादी तयार करत आहे, याला वेळ लागू शकतो

en: Reading e-book metadata
mr: ई-बुक मेटाडेटा वाचत आहे

en: Reading metadata from %s
mr: %s पासून मेटाडेटा वाचत आहे

en: Updating metadata cache on device
mr: उपकरणावरील मेटाडेटा कॅश अपडेट करत आहे

en: Finished reading metadata from device
mr: उपकरणावरील मेटाडेटा वाचणे पूर्ण झाले

en: Transferring books to device...
mr: पुस्तके उपकरणाला स्थानांतरित करत आहे...

en: Transferred %s to device
mr: %s हे उपकरणाला स्थानांतरित केले

en: Transfer to device finished...
mr: उपकरणावर स्थानांतरित करणे पूर्ण झाले...

en: Added %s
mr: %s जोडले

en: Adding complete
mr: जोडणे पूर्ण झाले

en: Deleting books from device...
mr: उपकरणावरून पुस्तके डिलीट करत आहे...

en: Deleted %s
mr: %s डिलीट केले

en: All books deleted
mr: सर्व पुस्तके डिलीट केली

en: Removing books from metadata
mr: मेटाडेटावरून पुस्तके काढून टाकत आहे

en: Removed %s
mr: %s काढून टाकले

en: All books removed
mr: सर्व पुस्तके काढून टाकली गेली

en: Unnamed device
mr: अनामांकित उपकरण

en: Unknown MTP device
mr: अज्ञात MTP उपकरण

en: Found object: %s
mr: वस्तू सापडली: %s

en: MTP devices are not supported on Windows XP
mr: MTP उपकरणे Windows XP वर समर्थित नाहीत

en: The Windows Portable Devices service is not available on your computer. You may need to install Windows Media Player 11 or newer and/or restart your computer
mr: Windows Portable Devices सर्व्हिस ही तुमच्या संगणकावर उपलब्ध नाही. तुम्हाला Windows Media Player 11 किंवा त्यापेक्षा नवीन आवृत्ती इंस्टॉल करायला हवी आणि/किंवा संगणक रिस्टार्ट करायला हवा

en: Communicate with the Nokia 770 Internet Tablet.
mr: Nokia 770 Internet Tablet शी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Nokia N800/N810/N900/N950/N9 Maemo/MeeGo devices.
mr: Nokia N800/N810/N900/N950/N9 Maemo/MeeGo यंत्रांशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Nokia E71X
mr: Nokia E71X शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Nokia E52
mr: Nokia E52 शी संपर्क साधा

en: Communicate with the Nook e-book reader.
mr: Nook ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Nook Color, TSR, Glowlight and Tablet e-book readers.
mr: Nook Color, TSR, Glowlight आणि Tablet ई-बुक रीडरांशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Nuut2 e-book reader.
mr: Nuut2 ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Paladin readers
mr: Paladin रीडरांशी संपर्क साधा

en: Communicate with Sony e-book readers older than the PRST1.
mr: PRST1 पेक्षा जुने असलेल्या Sony ई-बुक रीडरांशी संपर्क साधा.

en: Comments have been removed as the SONY reader chokes on them
mr: टिप्पण्या काढून टाकण्यात आल्या आहेत, कारण SONY रीडरला त्या झेपत नाहीत

en: All by title
mr: सर्व शिर्षकानुसार

en: All by author
mr: सर्व लेखकानुसार

en: Search for books in all folders
mr: सर्व फोल्डरांमध्ये पुस्तक शोधा

en: Unnamed
mr: अनामांकित

en: Communicate with the PRST1 and newer SONY e-book readers
mr: PRST1 आणि त्यापेक्षा नवीन असलेल्या Sony ई-बुक रीडरांशी संपर्क साधा

en: Upload separate cover thumbnails for books
mr: पुस्तकांसाठी वेगळे आवरणपृष्ठ थंबनेल अपलोड करा

en: Use SONY Author Format (First Author Only)
mr: Sony लेखक स्वरूप वापरा (केवळ पहिला लेखक)

en: Wireless device
mr: वायरलेस उपकरण

en: Communicate with Smart Device apps
mr: Smart Device अ‍ॅपशी संपर्क साधा

en: All by something
mr: सर्व कशाच्या तरी अनुसार

en: Enable connections at startup
mr: सुरू केल्याबरोबर कनेक्शन सक्रिय करा

en: Security password
mr: सुरक्षा पासवर्ड

en: Enter a password that the device app must use to connect to calibre
mr: कॅलिबरशी कनेक्ट करण्यास यंत्राच्या अ‍ॅपने वापरायचे पासवर्ड प्रविष्ट करा

en: Use fixed network port
mr: ठरावीक नेटवर्क पोर्ट वापरा

en: If checked, use the port number in the "Port" box, otherwise the driver will pick a random port
mr: चेक केले तर "पोर्ट" बॉक्समधील पोर्टची संख्या वापरली जाईल. नाही तर ड्रायव्हर एखादे यादृच्छिक पोर्ट निवडेल

en: Port number:
mr: पोर्ट नंबर:

en: Enter the port number the driver is to use if the "fixed port" box is checked
mr: "ठरावीक पोर्ट" चा बॉक्स चेक केला असल्यास ड्रायव्हरने कोणता पोर्ट नंबर वापरावा तो प्रविष्ट करा

en: Print extra debug information
mr: अधिक डीबग माहिती छापा

en: Check this box if requested when reporting problems
mr: समस्यांचा अहवाल देताना जर विनंती केली असेल तर या बॉक्सला चेक करा

en: Use this IP address
mr: हा आय.पी. पत्ता वापरा

en: Replace books with same calibre ID
mr: समान कॅलिबर आयडी असलेली पुस्तकांची फेरबदल करा

en: Use metadata cache
mr: मेटाडेटा कॅश वापरा

en: Ignore device free space
mr: उपकरणावरील मुक्त जागा दुर्लक्ष करा

en: Too many connection attempts from %s
mr: %s कडून खूपच कनेक्शन प्रयत्न केले गेले

en: The app on your device is too old and is no longer supported. Update it to a newer version.
mr: तुमच्या उपकरणावरील अ‍ॅप खूपच जुना आहे व तो आता समर्थित नाही. त्याच्या नवीन आवृत्तीला अपडेट करा.

en: You have book formats in your library with dates in the future. See calibre for details
mr: तुमच्या पुस्तकालयात असे पुस्तकांचे स्वरूप आहेत की ज्यांचे दिनांक भविष्यात आहेत. तपशील कॅलिबरमध्ये पाहा

en: Bad compression quality setting. It must be a number between 50 and 99. Forced to be %d.
mr: खराब संपीडन गुणवत्ता सेटिंग. 50 आणि 99 यांच्या मधली एक संख्या असायला हवी. जबरदस्तीने %d म्हणून सेट केले.

en: Invalid port in options: %s
mr: पर्यायांमध्ये अवैध पोर्ट: %s

en: Failed to connect to port %d. Try a different value.
mr: %d या पोर्टशी कनेक्ट करण्यात अपयशी. दुसरे मूल्य घालून पाहा.

en: Failed to allocate a random port
mr: यादृच्छिक पोर्ट नेमण्यात अपयशी

en: Communicate with the Samsung SNE e-book reader.
mr: Samsung SNE ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Teclast K3/K5 reader.
mr: Teclast K3/K5 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Newsmy reader.
mr: Newsmy रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Archos reader.
mr: Archos रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Pico reader.
mr: Pico रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the iPapyrus reader.
mr: iPapyrus रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Sovos reader.
mr: Sovos रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Sunstech EB700 reader.
mr: Sunstech EB700 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Stash W950 reader.
mr: Stash W950 रीडरशी संपर्क साधा.

en: Communicate with the Wexler reader.
mr: Wexler रीडरशी संपर्क साधा.

en: Unable to detect any disk drives for the device: %s. Try rebooting
mr: या उपकरणात कोणतेही डिस्क ड्राइव्ह सापडले नाहीत: %s. रीबूट करून पाहा

en: Unable to detect the %s mount point. Try rebooting.
mr: %s माउंट पॉइंट सापडले नाही. रीबूट करून पाहा.

en: Unable to detect the %s disk drive.
mr: %s ही डिस्क ड्राइव्ह सापड नाही.

en: Unable to mount main memory (Error code: %d)
mr: मुख्य मेमरी माउंट करता आली नाही (त्रुटी कोड: %d)

en: The main memory of %s is read only. This usually happens because of file system errors.
mr: %s याची मुख्य मेमरी "रीड ऑनली" आहे. असे शक्यतो फाईल सिस्टममध्ये त्रुटी असल्यास घडते.

en: Unable to mount the device
mr: उपकरण माउंट करता आले नाही

en: Configure device
mr: उपकरण काँफिगर करा

en: settings for device drivers
mr: उपकरणाच्या ड्रायव्हरांचे सेटिंग

en: Ordered list of formats the device will accept
mr: यंत्र स्वीकारेल अश्या स्वरूपांची क्रमित यादी

en: Place files in sub-folders if the device supports them
mr: उपकरणाचे समर्थन असल्यास फायली सबफोल्डरांमध्ये ठेवा

en: Read metadata from files on device
mr: उपकरणावरील फायलींमधून मेटाडेटा वाचा

en: Template to control how books are saved
mr: पुस्तके सेव्ह कशी होतात याचे नियंत्रण करण्यासाठी साचा

en: Extra customization
mr: अतिरिक्त सानुकूल करण्याचे पर्याय

en: Communicate with an e-book reader.
mr: ई-बुक रीडरशी संपर्क साधा.

en: Sending metadata to device...
mr: मेटाडेटा उपकरणाला पाठवत आहे...

en: USB Vendor ID (in hex)
mr: USB विक्रेता आयडी (हेक्समध्ये)

en: Get this ID using Preferences -> Misc -> Get information to set up the user-defined device
mr: ही आयडी मिळवण्यास येथे जा: पसंती -> संकीर्ण -> प्रयोक्त्याने निश्चित केलेल्या उपकरणाची मांडणी करण्यास माहिती मिळवा

en: USB Product ID (in hex)
mr: USB उत्पादन आयडी (हेक्समध्ये)

en: USB Revision ID (in hex)
mr: USB संस्करण आयडी (हेक्समध्ये)

en: Unused (leave blank)
mr: न वापरलेले (रिक्त ठेवा)

en: This field is no longer used, leave it blank.
mr: हा रकाना आता वापरला जात नाही, तो रिक्त ठेवा.

en: Main memory folder
mr: मुख्य मेमरी फोल्डर

en: There is insufficient free space in main memory
mr: मुख्य मेमरीत पुरेशी मुक्त जागा नाही

en: There is insufficient free space on the storage card
mr: स्टोरेज कार्डवर पुरेशी मुक्त जागा नाही

en: Rendered %s
mr: %s रेंडर केले

en: Failed %s
mr: %s अपयशी

en: Failed to process comic: 
    
    %s
mr: कॉमिकचे संस्करण करण्यात अपयशी:
    
    %s

en: Could not find an e-book inside the archive
mr: आर्काइव्हमध्ये ई-पुस्तक सापडले नाही

en: INPUT OPTIONS
mr: इनपुट पर्याय

en: OUTPUT OPTIONS
mr: आउटपुट पर्याय

en: Options to control the processing of the input %s file
mr: %s या इनपुट फाईलच्या संस्करणाचे नियंत्रण करण्यास पर्याय

en: Options to control the processing of the output %s
mr: %s या आउटपुट फाईलच्या संस्करणाचे नियंत्रण करण्यास पर्याय

en: LOOK AND FEEL
mr: रूप आणि भाव

en: Options to control the look and feel of the output
mr: आउटपुटचे रूप आणि भाव नियंत्रित करण्यासाठी पर्याय

en: SEARCH AND REPLACE
mr: शोधा आणि फेरबदल करा

en: TABLE OF CONTENTS
mr: अनुक्रमणिका

en: METADATA
mr: मेटाडेटा

en: Options to set metadata in the output
mr: आउटपुटमध्ये मेटाडेटा सेट करण्यास पर्याय

en: DEBUG
mr: डीबग

en: Options to help with debugging the conversion
mr: रुपांतर डीबग करण्यात मदतीस येतील असे पर्याय

en: Output saved to
mr: आउटपुट येथे सेव्ह केले:

en: Convert AZW4 to HTML
mr: AZW4 चे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Convert CHM files to OEB
mr: CHM फायलींचे OEB मघ्ये रुपांतर करा

en: Optimize comic files (.cbz, .cbr, .cb7, .cbc) for viewing on portable devices
mr: वाह्य उपकरणांवर पाहण्यासाठी कॉमिक फायली (.cbz, .cbr, .cb7, .cbc) ऑप्टिमाइझ करा

en: Disable sharpening.
mr: तीक्ष्णन निष्क्रिय करा.

en: Disable trimming of comic pages. For some comics, trimming might remove content as well as borders.
mr: कॉमिकांची पाने छाटणे निष्क्रिय करा. काही कॉमिकांमध्ये छाटण्याने किनार्‍यासहित सामग्रीसुद्धा काढून टाकली जाऊ शकते.

en: Apply no processing to the image
mr: चित्रावर कोणतेही संस्करण लागू करू नका

en: Page
mr: पान

en: Convert OCR-ed DJVU files (.djvu) to HTML
mr: OCR केलेल्या DJVU फायलींचे (.djvu) HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Convert DOCX files (.docx and .docm) to HTML
mr: DOCX फायलींचे (.docx and .docm) HTML मध्ये रुपांतर करा

en: The size of the page. Default is letter. Choices are %s
mr: पानाचा आकार. डिफॉल्ट "लेटर" असते. पर्याय आहेत %s

en: Do not insert the book cover as an image at the start of the document. If you use this option, the book cover will be discarded.
mr: पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ दस्तऐवजाच्या सुरुवातीला चित्राच्या रूपात घालू नका. हा पर्याय वापरल्याने पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ फेकून दिले जाईल.

en: Do not insert the table of contents as a page at the start of the document.
mr: अनुक्रमणिका दस्तऐवजाच्या सुरुवातीला पानाच्या रूपात घालू नका.

en: Extract the contents of the generated %s file to the specified folder. The contents of the folder are first deleted, so be careful.
mr: उत्पन्न केलेल्या %s फाईलची सामग्री बाहेर काढून विनिर्दिष्ट फोल्डरात ठेवा. चेतावणी: या फोल्डरची अस्तित्वातील सामग्री डिलीट केली जाईल, तर हा पर्याय सांभाळून वापरा.

en: Convert EPUB files (.epub) to HTML
mr: EPUB फायलींचे (.epub) HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Cover image
mr: आवरणपृष्ठाचे चित्र

en: Cover page
mr: आवरणपृष्ठाचे पान

en: Convert FB2 and FBZ files to HTML
mr: FB2 आणि FBZ फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Do not insert a Table of Contents at the beginning of the book
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला अनुक्रमणिका घालू नका.

en: Section per file
mr: प्रति फाईल अनुभाग

en: A single section
mr: एक अनुभाग

en: Genre for the book. Choices: %s
    
     See:
mr: पुस्तकासाठी झाँरे. पर्याय: %s
    
     हे पाहा:

en: for a complete list with descriptions.
mr: वर्णनांसहित पूर्ण यादीस.

en: Convert HTML and OPF files to an OEB
mr: HTML आणि OPF फायलींचे एका OEB मध्ये रुपांतर करा

en: Extract the contents of the generated ZIP file to the specified folder. WARNING: The contents of the folder will be deleted.
mr: उत्पन्न केलेल्या ZIP फाईलची सामग्री बाहेर काढून विनिर्दिष्ट फोल्डरात ठेवा. चेतावणी: या फोल्डरची अस्तित्वातील सामग्री डिलीट केली जाईल.

en: Convert HTMLZ files to HTML
mr: HTMLZ फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: No top level HTML file found.
mr: कोणतीही सर्वोच्च स्तराची HTML फाईल सापडली नाही.

en: Top level HTML file %s is empty
mr: सर्वोच्च स्तराची HTML फाईल %s रिकामी आहे

en: Use CSS classes
mr: CSS क्लास वापरा

en: Use HTML tags wherever possible
mr: शक्य तिथे HTML टॅग वापरा

en: Use an external CSS file
mr: बाह्य CSS फाईल वापरा

en: Use a <style> tag in the HTML file
mr: HTML फायलीत <style> टॅग वापरा

en: Convert LIT files to HTML
mr: LIT फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Convert LRF files to HTML
mr: LRF फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Set the space between words in pts. Default is %default
mr: शब्दांच्या मधली जागा पॉइंटमध्ये सेट करा. डिफॉल्ट मूल्य: %d

en: Add a header to all the pages with title and author.
mr: सर्व पानांवर शीर्षक आणि लेखक असलेले शीर्षलेख जोडा.

en: Set the format of the header. %a is replaced by the author and %t by the title. Default is %default
mr: शीर्षलेखाचे स्वरूप सेट करा. %a याची लेखकाने फेरबदल होईल, व %t याची शीर्षकाने फेरबदल होईल. डिफॉल्ट: %default

en: Add extra spacing below the header. Default is %default pt.
mr: शीर्षलेखाच्या खाली अतिरिक्त जागा जोडा. डिफॉल्ट %d pt आहे.

en: This option has no effect
mr: या पर्यायाने काहीही होत नाही

en: The serif family of fonts to embed
mr: अंतःस्थापित करायचा सेरिफ फाँट समूह

en: The sans-serif family of fonts to embed
mr: अंतःस्थापित करायचा सान्स-सेरिफ फाँट समूह

en: The monospace family of fonts to embed
mr: अंतःस्थापित करायचा मोनोस्पेस फाँट समूह

en: Comic
mr: कॉमिक

en: Convert MOBI files (.mobi, .prc, .azw) to HTML
mr: MOBI फायलींचे (.mobi, .prc, .azw) HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Don't add Table of Contents to the book. Useful if the book has its own table of contents.
mr: पुस्तकात अनुक्रमणिका जोडू नका. जर पुस्तकात स्वतःची अनुक्रमणिका असेल तर हे कामात येते.

en: Disable compression of the file contents.
mr: फायलीच्या सामग्रीचे संपीडन निष्क्रिय करा.

en: All articles
mr: सर्व लेख

en: Convert ODT (LibreOffice) files to HTML
mr: ODT (LibreOffice) फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Convert PDB to HTML
mr: PDB चे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Add Table of Contents to beginning of the book.
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला अनुक्रमणिका जोडा.

en: Convert PDF files to HTML
mr: PDF फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Do not extract images from the document
mr: दस्तऐवजातून चित्र बाहेर काढू नका

en: The font family used to render serif fonts. Will work only if the font is available system-wide.
mr: सेरिफ फाँट रेंडर करण्यासाठी वापरले जाणारे फाँट समूह. फाँट पूर्ण सिस्टमभर उपलब्ध असेल तरच हे काम करेल.

en: The font family used to render sans-serif fonts. Will work only if the font is available system-wide.
mr: सांस-सेरिफ फाँट रेंडर करण्यासाठी वापरले जाणारे फाँट समूह. फाँट पूर्ण सिस्टमभर उपलब्ध असेल तरच हे काम करेल.

en: The font family used to render monospace fonts. Will work only if the font is available system-wide.
mr: मोनोस्पेस फाँट रेंडर करण्यासाठी वापरले जाणारे फाँट समूह. फाँट पूर्ण सिस्टमभर उपलब्ध असेल तरच हे काम करेल.

en: The type of font family used to render font for which no font family is specified.
mr: ज्या फाँटसाठी कोणताही फाँट समूह विनिर्दिष्ट केला गेला नाही, तो फाँट रेंडर करण्यासाठी वापरला जाणरा फाँट समूहचा प्रकार

en: The default font size (in pixels)
mr: डिफॉल्ट फाँट आकार (पिक्सेलमध्ये)

en: The default font size for monospaced text (in pixels)
mr: मोनोस्पेस मजकुरासाठी डिफॉल्ट फाँटचा आकार (पिक्सेलमध्ये)

en: An HTML template used to generate %s on every page. The strings _PAGENUM_, _TITLE_, _AUTHOR_ and _SECTION_ will be replaced by their current values.
mr: प्रत्येक पानावर %s उत्पन्न करण्यासाठी HTML साचा. _PAGENUM_, _TITLE_, _AUTHOR_ आणि _SECTION_ या स्ट्रिंगांची त्यांच्या वर्तमान मूल्यांनी फेरबदल केली जाईल.

en: footers
mr: तळलेख

en: headers
mr: शीर्षलेख

en: Title for generated table of contents.
mr: उत्पन्न केलेल्या अनुक्रमणिकेचे शीर्षक.

en: Generate an uncompressed PDF, useful for debugging.
mr: असंपीडित PDF उत्पन्न करा, डिबग करण्यास उपयोगी.

en: Convert PML to OEB
mr: PML चे OEB मध्ये रुपांतर करा

en: Specify the character encoding of the output document. The default is cp1252.
mr: आउटपुट दस्तऐवजासाठी कॅरॅक्टर एनकोडिंग विनिर्दिष्ट करा. डिफॉल्ट cp1252 असते.

en: Convert RB files to HTML
mr: RB फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Do not download latest version of builtin recipes from the calibre server
mr: अंतर्गत पाककृतींच्या सर्वात नवीन आवृत्त्या कॅलिबर सर्व्हरवरून डाउनलोड करू नका

en: specific options:
mr: विनिर्दिष्ट पर्याय:

en: Convert RTF files to HTML
mr: RTF फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Convert SNB files to OEB
mr: SNB फायलींचे OEB मध्ये रुपांतर करा

en: Specify the character encoding of the output document. The default is utf-8.
mr: आउटपुट दस्तऐवजासाठी कॅरॅक्टर एनकोडिंग विनिर्दिष्ट करा. डिफॉल्ट utf-8 असते.

en: Specify whether or not to insert an empty line between two paragraphs.
mr: दोन परिच्छेदांच्या मध्ये एक रिकामी ओळ घालायची का नाही हे विनिर्दिष्ट करा.

en: Specify whether or not to hide the chapter title for each chapter. Useful for image-only output (eg. comics).
mr: प्रत्येक अध्यायासाठी त्या अध्यायाचे शीर्षक लपवायचे का नाही हे  विनिर्दिष्ट करा. केवळ चित्रांचे आउटपुट हवे असल्यास (उदा. कॉमिक) हे कामात येते.

en: Resize all the images for full screen mode.
mr: फुलस्क्रीन मोडसाठी योग्य अश्या प्रकारे चित्रांचा आकार बदला.

en: Start page
mr: सुरुवातीचे पान

en: Cover pages
mr: आवरणपृष्ठाची पाने

en:  (Preface)
mr:  (प्रस्तावना)

en: Convert TCR files to HTML
mr: TCR फायलींचे HTML मध्ये रुपांतर करा

en: Abbreviations
mr: संक्षेपाक्षर

en: Add code highlighting via Pygments
mr: Pygments द्वारे कोड हायलाईट जोडा

en: Definition lists
mr: परिभाषा याद्या

en: Enables various common extensions
mr: विविध सामान्य एक्स्टेंशन सक्रिय करतो

en: Footnotes
mr: तळटिपा

en: Metadata in the document
mr: दस्तऐवजातील मेटाडेटा

en: Do not allow mixing list types
mr: यादीचे प्रकार मिश्रित होऊ देऊ नका

en: Generate a table of contents
mr: अनुक्रमणिका उत्पन्न करा

en: Wiki style links
mr: विकीसारखे लिंक

en: Convert TXT files to HTML
mr: TXT फायलींचे HTML मध्ये अनुवाद करा

en: No formatting
mr: स्वरूपण नाही

en: Use the Textile markup language
mr: टेक्सटाईल मार्कअप भाषा वापरा

en: Use the Markdown markup language
mr: मार्कडाउन ही मार्कअप भाषा वापरा

en: Plain text
mr: साधे मजकूर

en: Markdown formatted text
mr: मार्कडाउन स्वरूपातले मजकूर

en: Textile formatted text
mr: टेक्सटाईल स्वरूपातले मजकूर

en: Formatting used within the document.
    * plain: {plain}
    * markdown: {markdown}
    * textile: {textile}
mr: दस्तऐवजात वापरले गेलेले स्वरूपण.
    * साधे: {plain}
    * मार्कडाउन: {markdown}
    * टेक्सटाईल: {textile}

en: Normally, if the source file already has a Table of Contents, it is used in preference to the auto-generated one. With this option, the auto-generated one is always used.
mr: साधारणतः स्रोत फायलीत आधीपासूनच अनुक्रमणिका असल्यास, तिला पसंती दिली जाईल, आपोआप उत्पन्न केलेल्या अनुक्रमणिकेला दिली जाणार नाही. या पर्यायाने आपोआप उत्पन्न केलेली अनुक्रमणिका नेहमीच वापरली जाईल.

en: Don't add auto-detected chapters to the Table of Contents.
mr: आपोआप सापडून आलेले अध्याय अनुक्रमणिकेत जोडू नका.

en: If fewer than this number of chapters is detected, then links are added to the Table of Contents. Default: %default
mr: जर यापेक्षा कमी अध्यायांची संख्या आहे असे दिसून आले, तर त्यांच्या अनुक्रमणिकेत लिंक जोडल्या जातील. डिफॉल्ट: %default

en: Rules for transforming the styles in this book. These rules are applied after all other CSS processing is done.
mr: या पुस्तकात शैलींचे संस्करण करण्यास नियम. हे नियम इतर सर्व CSS संस्करण केल्यानंतर लागू केले जातील.

en: Insert a blank line between paragraphs. Will not work if the source file does not use paragraphs (<p> or <div> tags).
mr: परिच्छेदांच्या मध्ये रिकामी ओळ घाला. स्रोत फाईलमध्ये परिच्छेद (<p> किंवा <div> टॅग) वापरले जात नसल्यास हे काम करणार नाही.

en: Set the height of the inserted blank lines (in em). The height of the lines between paragraphs will be twice the value set here.
mr: घातलेल्या रिकाम्या ओळींची उंची सेट करा (em मध्ये). परिच्छेदांच्या मध्ये असलेल्या ओळींची उंची ही येथे सेट केलेल्या मूल्याच्या दुप्पट अशी सेट केली जाईल.

en: Insert the book metadata at the start of the book. This is useful if your e-book reader does not support displaying/searching metadata directly.
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला पुस्तकाचा मेटाडेटा घाला. तुमच्या ई-पुस्तर रीडरमध्ये प्रत्यक्षपणे मेटाडेटा दाखवणे/शोधणे समर्थित नसल्यास हे उपयोगी असते.

en: Set the title.
mr: शीर्षक सेट करा.

en: The version of the title to be used for sorting.
mr: क्रमवारी लावताना वापरायची शीर्षकाची आवृत्ती.

en: String to be used when sorting by author.
mr: लेखकानुसार क्रमवारी लावताना वापरायची स्ट्रिंग.

en: Set the cover to the specified file or URL
mr: आवरणपृष्ठ हे विनिर्दिष्ट फाईलला किंवा URL ला सेट करा

en: Set the e-book description.
mr: ई-पुस्तकाचे वर्णन सेट करा.

en: Set the e-book publisher.
mr: ई-पुस्तकाचे प्रकाशक सेट करा.

en: Set the series this e-book belongs to.
mr: हे ई-पुस्तक कोणत्या मालिकेतील आहे हे सेट करा.

en: Set the rating. Should be a number between 1 and 5.
mr: रेटिंग सेट करा. तो 1 आणि 5 यांच्या मधील एक अंक असायला हवा.

en: Set the ISBN of the book.
mr: पुस्तकाचे ISBN सेट करा.

en: Set the tags for the book. Should be a comma separated list.
mr: पुस्तकासाठी टॅग सेट करा. ही स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली एक यादी असायला हवी.

en: Set the book producer.
mr: पुस्तकाचे उत्पादक सेट करा.

en: Set the language.
mr: भाषा सेट करा.

en: Failed to parse date/time
mr: दिनांक/वेळ पार्स करण्यात अपयशी

en: Converting input to HTML...
mr: इनपुटचे HTML मध्ये रुपांतर करत आहे...

en: Running %s plugin
mr: %s प्लगइन चालवत आहे

en: Template error
mr: साच्यात त्रुटी

en: Half and half
mr: अर्धे-अर्धे

en: Banner
mr: बॅनर

en: Ornamental
mr: आलांकारिक

en: Blocks
mr: ब्लॉक

en: Remove the property
mr: गुणधर्म काढून टाका

en: Add extra properties
mr: अतिरिक्त गुणधर्म जोडा

en: Change the value to
mr: मूल्य बदलून हा वापरा:

en: Add to the value
mr: मूल्याला जोडा

en: Subtract from the value
mr: मूल्यातून वजा करा

en: is not
mr: नाही

en: matches pattern
mr: पॅटर्नशी जुळते

en: does not match pattern
mr: पॅटर्नशी जुळत नाही

en: Unknown keys
mr: अज्ञात चाव्या

en: The rule has unknown keys: %s
mr: या नियमात अज्ञात चाव्या आहेत: %s

en: Missing keys
mr: चाव्या बेपत्ता

en: The rule has missing keys: %s
mr: या नियमात बेपत्ता चाव्या आहेत: %s

en: Property required
mr: गुणधर्म आवश्यक

en: You must specify a CSS property to match
mr: जुळवण्यासाठी CSS गुणधर्म विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: You must specify a value for the CSS property to match
mr: CSS गुणधर्म जुळवण्यासाठी एक मूल्य विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: Unknown match type
mr: अज्ञात जोड प्रकार

en: The match type %s is not known
mr: %s हा जोड प्रकार माहीत नाही

en: %s is not a valid regular expression
mr: %s हे वैध रेग्युलर एक्सप्रेशन नाही

en: %s is not a valid length or number
mr: %s ही वैध लांबी किंवा संख्या नाही

en: Unknown action type
mr: अज्ञात क्रिया प्रकार

en: The action type %s is not known
mr: %s हा क्रिया प्रकार माहीत नाही

en: You must specify a number
mr: संख्या विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: You must specify at least one CSS property to add
mr: जोडण्यासाठी किमान एक CSS गुणधर्म विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: No data
mr: डेटा नाही

en: %s is not a number
mr: %s हा अंक नाही

en: Invalid number
mr: अवैध संख्या

en: Notes
mr: टिपा

en: Table of Contents
mr: अनुक्रमणिका

en: Cover
mr: आवरणपृष्ठ

en: Character encoding for the input HTML files. Common choices include: utf-8, cp1252, cp1251 and latin1.
mr: इनपुट HTML फायलींसाठीचे कॅरॅक्टर एनकोडिंग. सामान्य पर्याय आहेत: utf-8, cp1252, cp1251 आणि latin1

en: Allow resources outside the HTML file root folder
mr: HTML फाईलच्या रूट फोल्डरच्या बाहेर साधने ठेवण्याची परवानगी द्या

en: {} must not be empty
mr: {} रिकामे असता कामा नाही

en: Change tag name
mr: टॅगचे नाव बदला

en: New tag name
mr: नवीन टॅगचे नाव

en: Rename tag to the specified name
mr: टॅगचे नाव बदलून विनिर्दिष्ट केलेले नाव ठेवा

en: Remove tag and children
mr: टॅग व त्याची मुले काढून टाका

en: Remove the tag and all its contents
mr: टॅग व त्यातली सर्व सामग्री काढून टाका

en: Remove tag only
mr: केवळ टॅग काढून टाका

en: Remove the tag but keep its contents
mr: टॅग काढून टाका पण त्यातली सामग्री जपून ठेवा

en: Add classes
mr: क्लास जोडा

en: Add the specified classes, e.g.:
mr: विनिर्दिष्ट क्लास जोडा, उदा.:

en: Space separated class names
mr: स्पेसने विभाजित केलेली क्लासची नावे

en: Remove classes
mr: क्लास काढून टाका

en: Remove the specified classes, e.g.:
mr: विनिर्दिष्ट क्लास काढून टाका, उदा.:

en: Empty the tag
mr: टॅग रिकामा करा

en: Remove all contents from the tag
mr: टॅगमधून सर्व सामग्री काढून टाका

en: An HTML opening tag
mr: HTML मधील उघडणारा टॅग

en: Insert HTML at start
mr: सुरुवातीला HTML घाला

en: The specified HTML snippet is inserted after the opening tag. Note that only valid HTML snippets can be used without unclosed tags
mr: विनिर्दिष्ट केलेले HTML स्निपेट हे उघडणार्‍या टॅगच्या नंतर घातले जाईल. केवळ वैध असलेले HTML स्निपेट हे बंद न केलेल्या टॅगांशिवाय वापरले जाऊ शकतात याची नोंद घ्या.

en: HTML snippet
mr: HTML स्निपेट

en: Insert HTML at end
mr: शेवटी HTML घाला

en: The specified HTML snippet is inserted before the closing tag. Note that only valid HTML snippets can be used without unclosed tags
mr: विनिर्दिष्ट केलेले HTML स्निपेट हे बंद करणार्‍या टॅगच्या अगोदर घातले जाईल. केवळ वैध असलेले HTML स्निपेट हे बंद न केलेल्या टॅगांशिवाय वापरले जाऊ शकतात याची नोंद घ्या.

en: Insert HTML before tag
mr: टॅगच्या अगोदर HTML घाला

en: The specified HTML snippet is inserted before the opening tag. Note that only valid HTML snippets can be used without unclosed tags
mr: विनिर्दिष्ट केलेले HTML स्निपेट हे उघडणार्‍या टॅगच्या अगोदर घातले जाईल. केवळ वैध असलेले HTML स्निपेट हे बंद न केलेल्या टॅगांशिवाय वापरले जाऊ शकतात याची नोंद घ्या.

en: Insert HTML after tag
mr: टॅगच्या नंतर HTML घाला

en: The specified HTML snippet is inserted after the closing tag. Note that only valid HTML snippets can be used without unclosed tags
mr: विनिर्दिष्ट केलेले HTML स्निपेट हे बंद करणार्‍या टॅगच्या नंतर घातले जाईल. केवळ वैध असलेले HTML स्निपेट हे बंद न केलेल्या टॅगांशिवाय वापरले जाऊ शकतात याची नोंद घ्या.

en: Action must have both:
mr: क्रियेत या दोन गोष्टी असायला हव्या:

en: {} is not a valid CSS selector
mr: {} हा वैध CSS सिलेक्टर नाही

en: {} is not a valid XPath selector
mr: {} हा वैध XPath सिलेक्टर नाही

en: Tag name
mr: टॅगचे नाव

en: Class name
mr: क्लासचे नाव

en: has class
mr: क्लास आहे

en: does not have class
mr: ज्यात क्लास नाही

en: CSS selector
mr: CSS सिलेक्टर

en: matches CSS selector
mr: CSS सिलेक्टरशी जुळते

en: XPath selector
mr: XPath सिलेक्टर

en: matches XPath selector
mr: XPath सिलेक्टरशी जुळते

en: is any tag
mr: कोणताही टॅग

en: Text
mr: मजकूर

en: contains text
mr: मजकूर आहे

en: You must specify a value for the tag to match
mr: टॅग जुळवण्यासाठी मूल्य विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक

en: Invalid {}
mr: अवैध {}

en: No actions
mr: कोणत्याही क्रिया नाहीत

en: The rule has no actions
mr: हा नियमात एकही क्रिया नाही

en: Invalid action
mr: अवैध क्रिया

en: 	Book Designer file detected.
mr: 	Book Designer फाईल सापडली.

en: 	Parsing HTML...
mr: 	HTML पार्स करत आहे...

en: 	Baen file detected. Re-parsing...
mr: 	Baen फाईल सापडली. पुन्हा पार्स करत आहे...

en: Processing %s
mr: %s चे संस्करण करत आहे

en: 	Converting to BBeB...
mr: 	BBeB ला रुपांतर करत आहे...

en: Could not parse file: %s
mr: ही फाईल पार्स करता आली नाही: %s

en: %s is an empty file
mr: %s ही रिकामी फाईल आहे

en: Unable to process image %(path)s. Error: %(err)s
mr: या चित्राचे संस्करण करता आले नाही: %(path)s. त्रुटी: %(err)s

en: Unable to process interlaced PNG %s
mr: %s या इंटरलेस केलेल्या PNG फाईलचे संस्करण करता आले नाही

en: Bad table:
    %s
mr: खराब टेबल:
    %s

en: Could not read cover image: %s
mr: हे आवरणपृष्ठ चित्र वाचता आले नाही: %s

en: Cannot read from: %s
mr: यामधून वाचता येत नाही: %s

en: Failed to process OPF file
mr: OPF फाईलचे संस्करण करण्यात अपयशी

en: %prog book.lrf
    Convert an LRF file into an LRS (XML UTF-8 encoded) file
mr: %prog book.lrf
    एका LRF फायलीचे LRS (XML UTF-8 एनकोडेड) फायलीत रुपांतर करा

en: Output LRS file
mr: आउटपुट LRS फाईल

en: Be more verbose
mr: अजून शब्दांत सांगा

en: Parsing LRF...
mr: LRF पार्स करत आहे...

en: Creating XML...
mr: XML बनवत आहे...

en: LRS written to
mr: LRS येथे लिहिले:

en: Could not read from thumbnail file:
mr: थंबनेल फायलीतून वाचता आले नाही:

en: Path to output file
mr: आउटपुट फाईलचे पाथ

en: Convert LRS to LRS, useful for debugging.
mr: LRS पासून LRS ला रुपांतर करा, डीबग करताना उपयोगी.

en: Invalid LRF file. Could not set metadata.
mr: अवैध LRF फाईल. मेटाडेटा सेट करता आला नाही.

en: Set the book title
mr: पुस्तकाचे शीर्षक सेट करा

en: Set the author
mr: लेखक सेट करा

en: The category this book belongs to. E.g.: History
mr: तो वर्ग ज्यात हे पुस्तक असायला हवे. उदा.: इतिहास

en: Path to a graphic that will be set as this files' thumbnail
mr: या फाईलचे थंबनेल म्हणून सेट होईल अशा चित्राचा पाथ

en: Extract thumbnail from LRF file
mr: LRF फाईलमधून थंबनेल बाहेर काढा

en: Set the publisher
mr: प्रकाशक सेट करा

en: Set the book creator
mr: पुस्तकाचा निर्माता सेट करा

en: Set the book producer
mr: पुस्तकाचे उत्पादक सेट करा

en: Set book ID
mr: पुस्तकाची आयडी सेट करा

en: Extract common e-book formats from archive files (ZIP/RAR/7z). Also try to autodetect if they are actually CBZ/CBR/CB7 files.
mr: आर्काइव्ह फालयींतून (ZIP/RAR/7z) सामान्य ई-पुस्तक स्वरूप  बाहेर काढा. त्यासहित त्या फायली CBZ/CBR/CB7 फायली आहेत का याचा आपोआप तपास घ्यायचा प्रयत्न करा.

en: Error
mr: त्रुटी

en: None
mr: कोणतेच नाही

en: Author(s)
mr: लेखक

en: Publisher
mr: प्रकाशक

en: Producer
mr: उत्पादक

en: Comments
mr: टिप्पण्या

en: Tags
mr: टॅग

en: Series | Series
mr[0]: मालिका
mr[1]: मालिका

en: Languages
mr: भाषा

en: Timestamp
mr: कालमुद्रा

en: Published
mr: प्रकाशित

en: Rights
mr: हक्क

en: Author
mr: लेखक

en: Tag 1
mr: टॅग 1

en: Tag 2
mr: टॅग 2

en: Value: unknown field
mr: मूल्य: अज्ञात रकाना

en: Click to browse to: {}
mr: येथे जायला क्लिक करा: {}

en: Click to see books with {0}: {1}
mr: {0} असलेली पुस्तके पाहण्यास क्लिक करा: {1}

en: Search the calibre library for books by %s
mr: कॅलिबर पुस्तकालयात %s यांच्या पुस्तकांचा शोध घ्या

en: Search {0} for the author: {1}
mr: {0} वर लेखकाचा शोध घ्या: {1}

en: Click to open
mr: उघडायला येथे क्लिक करा

en: Show notes for: {}
mr: यासाठी टिपा दाखवा: {}

en: Book files
mr: पुस्तकाच्या फायली

en: Folder | Folders
mr[0]: फोल्डर
mr[1]: फोल्डर

en: Data files
mr: डेटा फाईल

en: Ids
mr: आय.डी.

en: Search calibre for books with the language: {}
mr: कॅलिबरमध्ये या भाषेतील पुस्तकांचे शोध घ्या: {}

en: Click to see books in this series
mr: या मालिकेतील पुस्तके पाहण्यास येथे क्लिक करा

en: Set the cover to the specified file.
mr: आवरणपृष्ठ हे विनिर्दिष्ट फाईलला सेट करा.

en: Set the book category.
mr: पुस्तकाचा वर्ग सेट करा.

en: Set the published date.
mr: प्रकाशनाचा दिनांक सेट करा.

en: Get the cover from the e-book and save it at as the specified file.
mr: ई-पुस्तकातून आवरणपृष्ठ मिळवा आणि ते विनिर्दिष्ट फाईल म्हणून सेव्ह करा.

en: Specify the name of an OPF file. The metadata will be written to the OPF file.
mr: OPF फायलीचे नाव विनिर्दिष्ट करा. मेटाडेटा या OPF फायलीत लिहिला जाईल.

en: Set the BookID in LRF files
mr: LRF फायलीतले BookID सेट करा

en: No file specified
mr: कोणतीही फाईल विनिर्दिष्ट केली नाही

en: Original metadata
mr: मूळ मेटाडाटा

en: Changed metadata
mr: बदललेला मेटाडाटा

en: OPF created in
mr: OPF येथे बनवले:

en: Cover saved to
mr: आवरणपृष्ठ येथे सेव्ह केले:

en: No cover found
mr: आवरणपृष्ठ सापडले नाही

en: Wikipedia
mr: विकिपीडिया

en: Google web search
mr: Google वेब सर्च

en: Downloads metadata and covers from Amazon
mr: Amazon वरून मेटाडेटा आणि आवरणपृष्ठ डाउनलोड करतो

en: US
mr: यू.एस.

en: France
mr: फ्रांस

en: Germany
mr: जर्मनी

en: UK
mr: यू.के.

en: Australia
mr: ऑस्ट्रेलिया

en: Italy
mr: इटली

en: Japan
mr: जपान

en: Spain
mr: स्पेन

en: Brazil
mr: ब्राझिल

en: India
mr: भारत

en: Netherlands
mr: नेदरलँड्झ

en: China
mr: चीन

en: Canada
mr: कॅनडा

en: Sweden
mr: स्वीडन

en: Choose server automatically
mr: आपोआप सर्व्हर निवडा

en: Amazon servers
mr: Amazon सर्व्हर

en: Bing search cache
mr: बिंग शोध कॅश

en: Google search cache
mr: Google शोध कॅश

en: Wayback machine cache (slow)
mr: वेबॅक मशीन कॅश (हळू)

en: DuckDuckGo search and Google cache
mr: DuckDuckGo शोध आणि गूगल कॅश

en: Amazon country website to use:
mr: Amazon चे कोणत्या देशाचे संकेतस्थळ वापरायचे:

en: Metadata from Amazon will be fetched using this country's Amazon website.
mr: या देशाच्या Amazon संकेतस्थळावरून मेटाडेटा आणले जाईल

en: Server to get data from:
mr: डेटा मिळवण्यासाठी सर्व्हर:

en: Use the MOBI-ASIN for metadata search
mr: मेटाडेटा शोधासाठी MOBI-ASIN वापरा

en: Prefer the Kindle edition, when available
mr: उपलब्ध असल्यास Kindle आवृत्ती वापरण्यास पसंत करा

en: Metadata source
mr: मेटाडेटा स्रोत

en: Book title
mr: पुस्तकाचे शीर्षक

en: Book author(s)
mr: पुस्तकाचे लेखक

en: Book ISBN
mr: पुस्तकाचे ISBN

en: Print the log to the console (stderr)
mr: नोंदवही कॉनसोलवर छापा (stderr)

en: Output the metadata in OPF format instead of human readable text.
mr: मेटाडेटा मानवांना वाचता येईल अश्या मजकुराच्या ऐवजी OPF स्वरूपात आउटपुट करा.

en: Specify a filename. The cover, if available, will be saved to it. Without this option, no cover will be downloaded.
mr: फायलीचे नाव विनिर्दिष्ट करा. आवरणपृष्ठ उपलब्ध असल्यास ते त्या फायलीत सेव्ह केले जाईल. या पर्यायाशिवाय कोणतेही आवरणपृष्ठ डाउनलोड केले जाणार नाही.

en: Timeout in seconds. Default is 30
mr: सेकंदांमध्ये टाइमआउट. डिफॉल्ट 30 असते

en: Downloads metadata and covers from Edelweiss - A catalog updated by book publishers
mr: मेटाडेटा आणि आवरणपृष्ठ Edelweiss वरून डाउनलोड करतो - हा पुस्तकांच्या प्रकाशकांनी अपडेट केलेला एक कॅटालॉग आहे

en: Downloads metadata and covers from Google Books
mr: Google Books वरून मेटाडेटा आणि आवरणपृष्ठ डाउनलोड करतो

en: Maximum number of covers to get
mr: आणायच्या आवरणपृष्ठांची कमाल सख्या

en: The maximum number of covers to process from the Google search result
mr: Google शोध परिणामातून किती आवरणपृष्ठांचे संस्करण करायचे याची कमाल संख्या

en: Cover size
mr: आवरणपृष्ठाचा आकार

en: Search for covers larger than the specified size
mr: विनिर्दिष्ट आकारापेक्षा मोठे असलेल्या आवरणपृष्ठांचा शोध घ्या

en: Any size
mr: कोणताही आकार

en: Large
mr: मोठे

en: Larger than %s
mr: %s पेक्षा मोठे

en: Downloads covers from The Open Library
mr: The Open Library मधून आवरणपृष्ठ डाउनलोड करतो

en: Sample Book
mr: नमुना पुस्तक

en: This is an Amazon KFX book. It cannot be processed. See {} for information on how to handle KFX books.
mr: हे Amazon KFX पुस्तक आहे. त्याचे संस्करण केले जाऊ शकत नाही. KFX पुस्तके कसे हाताळले जाऊ शकतात यावर माहितीसाठी {} पाहा.

en: This is an Amazon Topaz book. It cannot be processed.
mr: हे Amazon Topaz पुस्तक आहे. त्याचे संस्करण केले जाऊ शकत नाही.

en: This is not a MOBI file. It is a Topaz file.
mr: ही MOBI फाईल नाही. ही Topaz फाईल आहे.

en: This is not a MOBI file.
mr: ही MOBI फाईल नाही.

en: This file is locked with DRM. It cannot be tweaked.
mr: ही फाईल DRM ने लॉक केलेली आहे. तिला ट्वीक करता येत नाही.

en: This MOBI file does not contain a KF8 format book. KF8 is the new format from Amazon. calibre can only tweak MOBI files that contain KF8 books. Older MOBI files without KF8 are not tweakable.
mr: या MOBI फायलीत KF8 स्वरूपातले पुस्तक नाही. KF8 हे Amazon कडूनचे नवीन स्वरूप आहे. कॅलिबर केवळ अश्या MOBI फायलींना ट्वीक करू शकतो ज्यांत KF8 पुस्तके आहेत. KF8 नसलेल्या जुन्या MOBI फायलींना ट्वीक करता येत नाहीत.

en: No details available
mr: तपशील उपलब्ध नाही

en: Title page
mr: शीर्षक पान

en: Index
mr: सूची

en: Glossary
mr: शब्दावली

en: Acknowledgements
mr: श्रेयनिर्देश

en: Bibliography
mr: ग्रंथावली

en: Colophon
mr: पुष्पिका

en: Copyright
mr: कॉपिराईट

en: Dedication
mr: अर्पण

en: Epigraph
mr: पुरालेख

en: Foreword
mr: प्रस्तावना

en: List of illustrations
mr: लेखचित्रांची यादी

en: List of tables
mr: टेबलांची यादी

en: Preface
mr: प्रस्तावना

en: Main text
mr: मुख्य मजकूर

en: %s format books are not supported
mr: %s स्वरूपातली पुस्तके समर्थित नाहीत

en: Unknown error
mr: अज्ञात त्रुटी

en: See <a href="{}">detailed description</a>.
mr: <a href="{}">तपशीलवार वर्णन</a> पाहा.

en: Failed to process CSS in {name} with errors: {errors}
mr: {name} मधील CSS चे संस्करण करण्यात अपयशी. त्रुट्या: {errors}

en: This font could not be processed. It most likely will not work in an e-book reader, either
mr: फाँटचे संस्करण करण्यात अपयशी. हा फाँट ई-बुक रीडरवर चालण्याची शक्यतादेखील कमी आहे.

en: The CSS font-family name {0} does not match the actual font name {1}
mr: {0} हे CSS font-family नाव या प्रत्यक्ष फाँट नावाशी जुळत नाही: {1}

en: Change the font name {0} to {1} everywhere
mr: {0} या फाँटचे नाव सगळीकडे बदलून {1} असे ठेवा

en: Not a valid font: %s
mr: हा वैध फाँट नाही: %s

en: An invalid image is an image that could not be loaded, typically because it is corrupted. You should replace it with a good image or remove it.
mr: अवैध चित्र म्हणजे असे चित्र जे लोड केले जाऊ शकत नाही. असे शक्यतो चित्र भ्रष्ट असल्यामुळे होते. तुम्ही त्या चित्राची एका वैध चित्राने फेरबदल करायला हवी, किंवा ते काढून टाकायला हवे.

en: Convert image to RGB automatically
mr: चित्राचे RGB मध्ये रुपांतर आपोआप करा

en: Image is in the CMYK colorspace
mr: चित्र CMYK कलरस्पेसमध्ये आहे

en: Windows computers do not allow the : character in filenames. For maximum compatibility it is best to not use these in filenames/links to files.
mr: Windows संगणक फायलींच्या नावांमध्ये : हा कॅरॅक्टर वापरायची परवानगी देत नाहीत. कमाल सुसंगततेसाठी हा कॅरॅक्टर फायलींच्या नावांमध्ये किंवा फायलींना निर्देशित करणार्‍या लिंकांमध्ये न वापरणेच योग्य आहे.

en: This URL could not be parsed.
mr: हा URL पार्स करता आला नाही.

en: The linked to resource {0} does not exist
mr: {0} हे लिंक केलेले साधन अस्तित्वात नाही

en: Change the case of the link to match the actual file
mr: लिंकचा केस बदलून प्रत्यक्ष फायलीशी जुळवा

en: This link points to a file outside the book. It will not work if the book is read on any computer other than the one it was created on. Either fix or remove the link.
mr: ही लिंक पुस्तकाच्या बाहेर असलेल्या एका फायलीला निर्देशित करते. ज्या संगणकावर हे पुस्तक बनवले गेले आहे त्याजागी इतर कोणत्याही संगणकावर हे पुस्तक वाचले, तर ती लिंक चालणार नाही. ही लिंक दुरुस्त करा नाही तर काढून टाका.

en: This link is empty. This is almost always a mistake. Either fill in the link destination or remove the link tag.
mr: ही लिंक रिकामी आहे. असे जवळजवळ नेहमीच चुकीचे असते. एक तर लिंकचे गंतव्यस्थान भरा नाही तर लिंक टॅग काढून टाका.

en: The file %s is not referenced
mr: %s या फायलीचा उल्लेख नाही

en: The file %s is not listed in the manifest
mr: %sही फाईल मॅनिफेस्टमध्ये अनुसूचित नाही

en: Remove %s from the book
mr: पुस्तकातून %s काढून टाका

en: Add %s to the manifest
mr: %s मॅनिफेस्टमध्ये जोडा

en: Remove all references to %s from the HTML and CSS in the book
mr: पुस्तकाच्या HTML आणि CSS मधून %s चे सर्व उल्लेख काढून टाका

en: Remove this file
mr: ही फाईल काढून टाका

en: The bookmarks file used by the calibre E-book viewer is present
mr: कॅलिबर ई-पुस्तक दृश्यकाने वापरलेली बुकमार्क फाईल हजर आहे

en: The file %s has a MIME type that does not match its extension
mr: %s या फाईलचा असा MIME प्रकार आहे जो त्याच्या एक्स्टेंशनशी जुळत नाही

en: Change the file extension to .xhtml
mr: फाईल एक्स्टेंशन बदलून .xhtml करा

en: The link is empty
mr: लिंक रिकामी आहे

en: The linked resource %s is a folder
mr: %s हे लिंक केलेले साधन एक फोल्डर आहे

en: The linked resource %s does not exist
mr: %s हे लिंक केलेले साधन अस्तित्वात नाही

en: The URL {} could not be parsed
mr: {} हा URL पार्स करता आला नाही

en: The link %s is a file:// URL
mr: %s ही लिंक एक file:// URL आहे

en: The link %s points to a file outside the book
mr: %s ही लिंक पुस्तकाच्या बाहेर असलेल्या फायलीला निर्देशित करते

en: The link %s contains a : character, this will cause errors on Windows computers
mr: %s या लिंकमध्ये एक : कॅरॅक्टर आहे. याने Windows संगणकांमध्ये त्रुट्या घडतील

en: The <%s> section is missing from the OPF
mr: <%s> हा अनुभाग OPF मध्ये बेपत्ता आहे

en: The <%s> section is required in the OPF file. You have to create one.
mr: OPF फायलीत <%s> अनुभाग आवश्यक आहे. तुम्हाला तो बनवावा लागेल.

en: idref="%s" points to unknown id
mr: idref="%s" एका अज्ञात आयडीला निर्देशित करते

en: The meta cover tag has content before name
mr: मेटा आवरणपृष्ठ टॅगमध्ये नावाच्या आधी सामग्री आहे

en: The item identified as the Table of Contents (%s) does not exist
mr: अनुक्रमणिका म्हणून ओळखली जाणारी वस्तू (%s) ही अस्तित्वात नाही

en: There is no item with id="%s" in the manifest.
mr: मॅनिफेस्टमध्ये "%s" याआयडीची कोणतीही वस्तू नाही.

en: The item identified as the Table of Contents has an incorrect media-type (%s)
mr: अनुक्रमणिका म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या वस्तूत एक चुकीचे मीडिया प्रकार आहे (%s)

en: The media type for the Table of Contents must be %s
mr: अनुक्रमणिकेसाठी मीडिया प्रकार %s असायला हवा

en: Remove this manifest entry
mr: ही मॅनिफेस्ट प्रविष्टी काढून टाका

en: Add the reference to the NCX file
mr: उल्लेख NCX फायलीत जोडा

en: Missing reference to the NCX Table of Contents
mr: NCX अनुक्रमणिकेचा बेपत्ता उल्लेख

en: Missing navigation document
mr: नॅव्हिगेशन दस्तऐवज बेपत्ता आहे

en: Missing ToC in navigation document
mr: नॅव्हिगेशन दस्तऐवजात अनुक्रमणिका बेपत्ता आहे

en: Item (%s) in manifest is missing
mr: मॅनिफेस्टमधील वस्तू (%s) बेपत्ता आहे

en: Remove the entry for %s from the manifest
mr: %s याची प्रविष्टी मॅनिफेस्टमधून काढून टाका

en: Mark all non-linear items as linear
mr: सर्व अरेषीय वस्तूंना रेषीय म्हणून चिन्हित करा

en: Remove all but the first duplicate item
mr: पहिली प्रत सोडल्यास सर्व काढून टाका

en: Duplicate item in {0}: {1}
mr: {0} मध्ये वस्तूची प्रत: {1}

en: There is more than one <meta name="cover"> tag defined. There should be only one.
mr: एकापेक्षा अधिक <meta name="cover"> टॅग निश्चित केले गेले आहेत. तसा टॅग एकच असायला हवा.

en: There is more than one cover defined
mr: एकापेक्षा अधिक आवरणपृष्ठ निश्चित केले गेले आहेत

en: Auto-generate a unique identifier
mr: एकमेव आयडेंटिफायर आपोआप उत्पन्न करा

en: The OPF has no unique identifier
mr: OPF मध्ये एकमेव आयडेंटिफायर नाही

en: The <dc:identifier> element must not be empty.
mr: <dc:identifier> हा एलिमेंट रिकामा नसायला हवा.

en: Remove empty identifiers
mr: रिकामे ओळखणारे काढून टाका

en: Empty identifier element
mr: रिकामा ओळखणारा एलिमेंट

en: Change the media-type to %s
mr: मीडियाचा प्रकार बदलून हा करा: %s

en: The OPF does not have a version
mr: OPF ला आवृत्ती नाही

en: This file is empty, it contains nothing, you should probably remove it.
mr: ही फाईल रिकामी आहे, त्यात काहीही नाही. तुम्ही कदाचित ती काढून टाकायला हवी.

en: The file %s is empty
mr: %s ही फाईल रिकामी आहे

en: Parsing of %s failed, could not decode
mr: %s पार्स करण्यात अपयशी, डिकोड करता आले नाही

en: Named entities present
mr: अस्तित्वातील नामांकित वस्तू

en: Filename contains unsafe characters
mr: फाईलच्या नावात असुरक्षित कॅरॅक्टर आहेत

en: Rename the file {0} to {1}
mr: {0} चे नाव बदलून {1} करा

en: File too large
mr: फाईल खूपच मोठी आहे

en: Invalid entity: %s
mr: अवैध वस्तू: %s

en: Run fix HTML on this file, which will automatically insert the correct namespace
mr: या फाईलवर "HTML दुरुस्त करा" चालवा, ज्याने आपोआप अचूक नेमस्पेस घातले जाईल

en: Invalid or missing namespace
mr: अवैध किंवा बेपत्ता नेमस्पेस

en: incorrect namespace %s
mr: चुकीचे नेमस्पेस %s

en: no namespace
mr: नेमस्पेस नाही

en: Change this file's encoding to UTF-8
mr: या फाईलचे एनकोडिंग बदलून UTF-8 करा

en: Duplicate id: %s
mr: आयडीची प्रत: %s

en: Replace this id with a randomly generated valid id
mr: या आयडीची एका यादृच्छिकरित्या उत्पन्न केलेल्या वैध आयडीशी फेरबदल करा

en: Invalid id: %s
mr: अवैध आयडी: %s

en: This MOBI file does not contain a KF8 format book. KF8 is the new format from Amazon. calibre can only edit MOBI files that contain KF8 books. Older MOBI files without KF8 are not editable.
mr: या MOBI फायलीत KF8 स्वरूपातले पुस्तक नाही. KF8 हे Amazon कडूनचे नवीन स्वरूप आहे. कॅलिबर केवळ अश्या MOBI फायली संपादित करू शकतो ज्यांत KF8 पुस्तके आहेत. KF8 नसलेल्या जुन्या MOBI फायली संपादित करता येत नाहीत.

en: This MOBI file contains both KF8 and older Mobi6 data. calibre can only edit MOBI files that contain only KF8 data.
mr: या MOBI फाईलमध्ये KF8 आणि जुन्या प्रकारचा Mobi6 डेटा दोन्ही आहेत. कॅलिबर केवळ अश्या MOBI फायली संपादित करू शकतो ज्यात केवळ KF8 डेटा असो.

en: Cover inserted
mr: आवरणपृष्ठ घातले गेले

en: Cover updated
mr: आवरणपृष्ठ अपडेट केले

en: Removed one unused CSS style rule | Removed {} unused CSS style rules
mr[0]: न वापरलेला एक CSS स्टाईल नियम काढून टाकला
mr[1]: न वापरलेले {} CSS स्टाईल नियम काढून टाकले

en: Removed one unused CSS selector | Removed {} unused CSS selectors
mr[0]: न वापरलेला एक CSS सिलेक्टर काढून टाकला
mr[1]: न वापरलेले {} CSS सिलेक्टर काढून टाकले

en: Removed one unused class from the HTML | Removed {} unused classes from the HTML
mr[0]: HTML मधून न वापरलेला एक क्लास काढून टाकला
mr[1]: HTML मधून न वापरलेले {} क्लास काढून टाकले

en: Removed one unreferenced stylesheet | Removed {} unreferenced stylesheets
mr[0]: एक उल्लेख नसलेली स्टाईलशीट काढून टाकली
mr[1]: {} उल्लेख नसलेल्या स्टाईलशीट काढून टाकल्या

en: No unused CSS style rules found
mr: कोणतेही न वापरलेले CSS स्टाईल नियम सापडले नाहीत

en: No unused CSS selectors found
mr: कोणतेही न वापरलेले CSS सिलेक्टर सापडले नाहीत

en: No style rules that could be merged found
mr: विलीन करता येतील असे कोणतेही स्टाईल नियम साडले नाहीत

en: No unused stylesheets found
mr: कोणत्याही न वापरलेल्या स्टाईलशीट सापडल्या नाहीत

en: Matched font specification:
mr: जुळलेले फाँट विवरण:

en: Failed to find fonts for family: %s, not embedding
mr: %s या समूहाचे फाँट सापडले नाही, अंतःस्थापित करत नाही

en: No embeddable fonts found
mr: अंतःस्थापित करता येण्यासारखे कोणतेही फाँट सापडले नाहीत

en: This file is locked with DRM. It cannot be edited.
mr: ही फाईल DRM ने लॉक केलेली आहे. ती संपादित केली जाऊ शकत नाही.

en: Soft hyphens added
mr: विभाजक संयोगचिन्ह जोडले

en: Soft hyphens removed
mr: विभाजक संयोगचिन्ह काढून टाकले

en: {0} could not be further compressed
mr: {0} याचे अजून संपीडन केले जाऊ शकत नाही

en: Failed to process {0} with error:
mr: {0} चे संस्करण करण्यात अपयशी. ही त्रुटी आढळली:

en:  or
mr: किंवा

en: <p>Insert a "book jacket" page at the start of the book that contains
    all the book metadata such as title, tags, authors, series, comments,
    etc. Any previous book jacket will be replaced.</p>
mr: <p>पुस्तकाच्या सुरुवातीला एक "पुस्तकाचे जॅकेट" पान घाला, ज्यात पुस्तकाची सर्व
    मेटाडेटा असेल, जसे की शीर्षक, टॅग, लेखक, मालिका, टिप्पण्या, इं. ते याआधी कोणत्याही 
    लावलेल्या पुस्तकाच्या जॅकेटची जागा घेईल.</p>

en: <p>Remove a previous inserted book jacket page.</p>
mr: <p>याआधी घातलेले पुस्तकाच्या जॅकेटचे पान काढून टाका.</p>

en: Downloading one external resource | Downloading {} external resources
mr[0]: एक बाह्य साधन डाउनलोड करत आहे
mr[1]: {} बाह्य साधने डाउनलोड करत आहे

en: Successfully downloaded all resources
mr: यशस्वीरित्या सर्व साधने डाउनलोड केली गेली

en: Failed to download some resources, see details below:
mr: काही साधने डाउनलोड करण्यात अपयशी. खालील तपशील पाहा:

en: Failed to download all resources, see details below:
mr: सर्व साधने डाउनलोड करण्यात अपयशी. खालील तपशील पाहा:

en: No external resources found in book
mr: पुस्तकात कोणतेही बाह्य साधने सापडले नाहीत

en: Updating metadata
mr: मेटाडेटा अपडेट करत आहे

en: Updated metadata jacket
mr: मेटाडेटा जॅकेट अपडेट केले

en: Metadata updated
mr: मेटाडेटा अपडेट केले

en: Setting cover
mr: आवरणपृष्ठ सेट करत आहे

en: Inserting metadata jacket
mr: मेटाडेटा जॅकेट घाला

en: Existing metadata jacket replaced
mr: अस्तित्वातील मेटाडेटा जॅकेटची फेरबदल केली

en: Metadata jacket inserted
mr: मेटाडेटा जॅकेट घातले गेले

en: Removing metadata jacket
mr: मेटाडेटा जॅकेट काढून टाकले

en: Metadata jacket removed
mr: मेटाडेटा जॅकेट काढून टाकले

en: No metadata jacket found
mr: कोणतेही मेटाडेटा जॅकेट सापडले नाही

en: Embedding referenced fonts
mr: उल्लेख केलेले फाँट अंतःस्थापित करणे

en: Removing unused CSS rules
mr: न वापरलेले CSS नियम काढून टाकत आहे

en: Upgrading book, if possible
mr: शक्य असल्यास पुस्तकाचे श्रेणीवाढ करत आहे

en: Removing soft hyphens
mr: विभाजक संयोगचिन्ह काढून टाकत आहे

en: Adding soft hyphens
mr: विभाजक संयोगचिन्ह जोडत आहे

en: Downloading external resources
mr: बाह्य साधने डाउनलोड करत आहे

en: Failed to download resources with error:
mr: साधने डाउनलोड करता आली नाहीत. ही त्रुटी आढळली:

en: ## Polishing: %s
mr: ## पॉलिश करत आहे: %s

en: Polishing took: %.1f seconds
mr: पोलिश इतक्या वेळात झाले: %.1f सेकंद

en: Path to a cover image. Changes the cover specified in the e-book. If no cover is present, or the cover is not properly identified, inserts a new cover.
mr: आवरणपृष्ठाच्या चित्राचा पाथ. ई-पुस्तकात विनिर्दिष्ट केलेले आवरणपृष्ठ बदलतो. जर कोणतेही आवरणपृष्ठ अस्तित्वात नसले, किंवा आवरणपृष्ठ नीटपणे ओळखले जात नसले, तर नवीन आवरणपृष्ठ घालतो.

en: Path to an OPF file. The metadata in the book is updated from the OPF file.
mr: OPF फायलीचा पाथ. पुस्तकातील मेटाडेटा OPF फायलीतून अपडेट केला जातो.

en: You must provide the input file to polish
mr: पॉलिश करण्यासाठी इनपुट फाईल पुरवणे आवश्यक आहे

en: Unknown extra arguments
mr: अज्ञात अतिरिक्त आर्ग्युमेंट

en: You must specify at least one action to perform
mr: बजावण्यासाठी किमान एक क्रिया विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: Removed unused font: %s
mr: हा न वापरलेला फाँट काढून टाकला: %s

en: The font %s was already subset
mr: %s हा फाँट आधीपासूनच उपसंचित केलेला आहे

en: No embedded fonts found
mr: कोणतेही अंतःस्थापित केलेले फाँट सापडले नाहीत

en: No file named %s exists
mr: %s नावाची कोणतीही फाईल अस्तित्वात नाही

en: No HTML file named %s exists
mr: %s नावाची कोणतीही HTML फाईल अस्तित्वात नाही

en: The anchor %(a)s does not exist in file %(f)s
mr: %(f)s या फायलीत %(a)s हा अँकर अस्तित्वात नाही

en: (Untitled)
mr: (अनामांकित)

en: Processing HTML
mr: HTML चे संस्करण करत आहे

en: Converting text to speech
mr: मजकूराचे भाषणात रुपांतर करत आहे

en: Sentence: {0} of {1}
mr: वाक्य: {1} मधून {0}

en: No upgrade needed
mr: अपग्रेडची आवश्यकता नाही

en: Updated EPUB from version 2 to 3
mr: EPUB आवृत्ती 2 पासून 3 ला अपडेट केली

en: HTML TOC generation options.
mr: HTML अनुक्रमणिका उत्पन्न करायचे पर्याय.

en: {1} of <em>{0}</em>
mr: <em>{0}</em> मधून {1}

en: Rating
mr: रेटिंग

en: Date
mr: दिनांक

en: OPF/NCX/etc. generation options.
mr: OPF/NCX/इ. उत्पन्न करायचे पर्याय.

en: OPF version to generate. Default is %default.
mr: उत्पन्न करायची OPF आवृत्ती. डिफॉल्ट %default आहे.

en: Sidebar
mr: साईडपट्टी

en: Adding headers and footers
mr: शीर्षलेख व तळलेख जोडत आहे

en: Headers and footers added
mr: शीर्षलेख व तळलेख जोडले

en: Completed markup transformation
mr: मार्कअप परिवर्तन पूर्ण झाले

en: Rendered all HTML as PDF
mr: सर्व HTML हे PDF च्या रुपात रेंडर केले

en: Added links to PDF content
mr: PDF सामग्रीला निर्देशित लिंक जोडल्या गेल्या

en: Updated metadata in PDF
mr: PDF मधील मेटाडेटा अपडेट केला

en: Rendered {0} of {1} pages
mr: {1} पानांमधून {0} रेंडर केले

en: Could not find pdftohtml, check it is in your PATH
mr: pdftohtml सापडले नाही. तुमच्या PATH मध्ये आहे का हे तपासा

en: Table of Contents:
mr: अनुक्रमणिका:

en: Default icons
mr: डिफॉल्ट आयकन

en: Send file to storage card instead of main memory by default
mr: फाईल डिफॉल्टने मुख्य मेमरीच्या ऐवजी स्टोरेज कार्डला पाठवा

en: Confirm before deleting
mr: डिलीट करण्याअगोदर पुष्टी करा

en: Main window geometry
mr: मुख्य विंडोची भूमिति

en: Notify when a new version is available
mr: नवीन आवृत्ती उपलब्ध असल्यावर कळवा

en: Use Roman numerals for series number
mr: मालिकेच्या अंकासाठी रोमन अंक वापरा

en: Sort tags list by name, popularity, or rating
mr: नाव, लोकप्रियता, किंवा रेटिंगच्या अनुसार टॅगांच्या यादीची क्रमवारी लावा

en: Number of covers to show in the cover browsing mode
mr: आवरणपृष्ठ चाळायच्या मोडमध्ये दाखवायच्या आवरणपृष्ठांची संख्या

en: Defaults for conversion to LRF
mr: LRF ला रुपांतर करण्यासाठीचे डिफॉल्ट

en: Options for the LRF e-book viewer
mr: LRF इ-बुक दृश्यकासाठी पर्याय

en: Formats that are viewed using the internal viewer
mr: अंतर्गत दृश्यकाने पाहिले जाणारे स्वरूप

en: Columns to be displayed in the book list
mr: पुस्तकाच्या यादीत दाखवले जाणारे स्तंभ

en: Automatically launch Content server on application startup
mr: ॲप्लिकेशन सुरू केल्याबरोबर सामग्री सर्व्हर आपोआप सुरू करा

en: Oldest news kept in database
mr: डेटाबेसमध्ये ठेवलेली सर्वात जुनी बातमी

en: Show system tray icon
mr: सिस्टम ट्रे आयकन दाखवा

en: Upload downloaded news to device
mr: डाउनलोड केलेल्या बातम्या उपकरणावर अपलोड करा

en: Delete news books from library after uploading to device
mr: उपकरणावर अपलोड केल्यावर पुस्तकालयातून बातम्यांची पुस्तके डिलीट करा

en: Disable notifications from the system tray icon
mr: सिस्टम ट्रे आयकनमधून अधिसूचना निष्क्रिय करा

en: Default action to perform when the "Send to device" button is clicked
mr: "उपकरणाला पाठवा" बटणावर क्लिक केल्यावर बजावायची डिफॉल्ट क्रिया

en: When searching, show all books with search results highlighted instead of showing only the matches. You can use the N or F3 keys to go to the next match.
mr: शोध घेत असताना केवळ निकाल दाखवण्याऐवजी सर्व पुस्तके दाखवून त्यांच्यात निकाल हायलाईट करा. पुढच्या निकालाला जाण्यासाठी तुम्ही N किंवा F3 की वापरू शकता.

en: Download social metadata (tags/rating/etc.)
mr: सर्व सामाजिक मेटाडेटा डाउनलोड करा (टॅग/रेटिंग/इ.)

en: Automatically download the cover, if available
mr: उपलब्ध असल्यास आवरणपृष्ठ आपोआप डाउनलोड करा

en: The layout of the user interface. Wide has the Book details panel on the right and narrow has it at the bottom.
mr: प्रयोक्ता इंटरफेसचे लेआउट. रुंद लेआउटमध्ये "पुस्तकांचे तपशील" पॅनेल हे उजवीकडे असते. अरुंद लेआउटमध्ये ते खाली असते.

en: Disable UI animations
mr: UI ॲनिमेशन निष्क्रिय करा

en: Tag browser categories not to display
mr: न दाखवायचे टॅग ब्राउझर वर्ग

en: WARNING:
mr: चेतावणी:

en: ERROR:
mr: त्रुटी:

en: Show this confirmation again
mr: हे पुष्टीकरण पुन्हा दाखवा

en: Restart needed
mr: रिस्टार्ट आवश्यक

en: &Restart calibre now
mr: कॅलिबर आता रिस्टार्ट करा (&R)

en: All files
mr: सर्व फायली

en: Click "Show details" for more information.
mr: अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: The %s environment variable is set. Try unsetting it.
mr: %s हा एनव्हायरंमेंट व्हेरियेबल सेट केलेला आहे. तो अनसेट करून पाहा.

en: Could not create temporary folder
mr: तात्पुरता फोल्डर बनवता आला नाही

en: Could not create temporary folder, calibre cannot start.
mr: तात्पुरता फोल्डर बनवता आला नाही. यामुळे कॅलिबर सुरू होऊ शकत नाही.

en: Windows XP not supported
mr: Windows XP समर्थित नाही

en: Books
mr: पुस्तके

en: EPUB books
mr: EPUB पुस्तके

en: Kindle books
mr: Kindle पुस्तके

en: PDF books
mr: PDF पुस्तके

en: HTML books
mr: HTML पुस्तके

en: LIT books
mr: LIT पुस्तके

en: Text books
mr: मजकुराची पुस्तके

en: Comics
mr: कॉमिक

en: Archives
mr: आर्काइव्ह

en: Wordprocessor files
mr: वर्ड प्रोसेसर फायली

en: Add books
mr: पुस्तक जोडा

en: Add books to the calibre library/device from files on your computer
mr: तुमच्या संगणकातील फायलींपासून पुस्तके कॅलिबर पुस्तकालयात किंवा उपकरणात जोडा.

en: Add books from a single folder
mr: एकाच फोल्डरमधून पुस्तके जोडा

en: Add from folders and sub-folders
mr: फोल्डर आणि सबफोल्डरांमधून जोडा

en: Add multiple books from archive (ZIP/RAR/7z)
mr: आर्काइव्हमधून अनेक पुस्तके जोडा (ZIP/RAR/7z)

en: Add empty book (Book entry with no formats)
mr: रिकामे पुस्तक जोडा (स्वरूप नसलेली पुस्तकाची प्रविष्टी)

en: Add from ISBN
mr: ISBN पासून जोडा

en: Control the adding of books
mr: पुस्तकांचे जोडणे नियंत्रित करा

en: No books selected
mr: कोणतीही पुस्तके निवडलेली नाहीत

en: Cannot add files as no books are selected
mr: फायली जोडता आले नाहीत कारण कोणतीही पुस्तके निवडलेली नाहीत

en: No files in clipboard
mr: क्लिपबोर्डमध्ये कोणत्याही फायली नाहीत

en: No files have been copied to the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कोणत्याही फायली कॉपी केल्या नाहीत

en: Are you sure?
mr: नक्की का?

en: Are you sure you want to set the same cover for all %d books?
mr: तुम्हाला नक्की सर्व %d पुस्तकांवर एकच आवरणपृष्ठ सेट करायचे आहे का?

en: Select book files
mr: पुस्तकाच्या फायली निवडा

en: Select extra data files
mr: अतिरिक्त डेटा फायली निवडा

en: Are you sure you want to add the same files to all %d books? If the format already exists for a book, it will be replaced.
mr: तुम्हाला नक्की सर्व %d पुस्तकांमध्ये या एकसमान फायली जोडायच्या आहेत का? जर ते स्वरूप एका पुस्तकासाठी आधीपासूनच अस्तित्वात असेल, तर त्याची फेरबदल केली जाईल.

en: The {0} format will be replaced in the book {1}. Are you sure? | The {0} formats will be replaced in the book {1}. Are you sure?
mr[0]: {1} या पुस्तकाच्या {0} स्वरूपाची फेरबदल केली जाईल. असे नक्की करायचे का?
mr[1]: {1} या पुस्तकाच्या {0} स्वरूपांची फेरबदल केली जाईल. असे नक्की करायचे का?

en: Are you sure you want to add the same empty file to all %d books? If the format already exists for a book, it will be replaced.
mr: तुम्हाला नक्की सर्व %d पुस्तकांमध्ये ही एकच रिकामी फाईल जोडायची आहेत का? जर ते स्वरूप एका पुस्तकासाठी आधीपासूनच अस्तित्वात असेल, तर त्याची फेरबदल केली जाईल.

en: Choose format of empty file
mr: रिकाम्या फायलीचे स्वरूप निवडा

en: The {0} format will be replaced in the book: {1}. Are you sure?
mr: {1} या पुस्तकाच्या {0} स्वरूपाची फेरबदल केली जाईल. असे नक्की करायचे का?

en: Choose archive file
mr: आर्काइव्ह फाईल निवडा

en: Type of archive
mr: आर्काइव्हचा प्रकार

en: Will the archive have a single book per internal folder?
mr: आर्काइव्हच्या आतील प्रत्येक फोल्डरमध्ये एकच पुस्तक असेल का?

en: Select root folder
mr: रूट फोल्डर निवडा

en: Cannot add
mr: जोडू शकत नाही

en: Cannot add books from the folder: %s as it contains the currently opened calibre library
mr: %s या फोल्डरमधून पुस्तके जोडू शकत नाही, कारण यात सध्या उघडे असलेले पुस्तकालय आहे

en: Multi-file books?
mr: अनेक फाईल असलेली पुस्तके?

en: Duplicates found
mr: प्रती सापडल्या

en: Books with some of the specified ISBNs already exist in the calibre library. Click "Show details" for the full list. Do you want to add them anyway?
mr: विनिर्दिष्ट केलेल्या काही ISBN ची पुस्तके आधीपासूनच तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयात अस्तित्वात आहेत. संपूर्ण यादी पाहण्यास "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा. तुम्हाला ती तरीही जोडायची आहेत का?

en: Adding
mr: जोडत आहे

en: You have dropped some files onto the book <b>%s</b>. This will add or replace the files for this book. Do you want to proceed?
mr: तुम्ही <b>%s</b> या पुस्तकात काही फायली खेचून टाकल्या आहेत. याने या फायली या पुस्तकात जोडल्या जातील किंवा यांनी फेरबदल केली जाईल. तुम्हाला नक्की पुढे जायचे आहे का?

en: Add as...
mr: असे जोडा...

en: Add as new book | Add as new books
mr[0]: नवीन पुस्तक म्हणून जोडा
mr[1]: नवीन पुस्तके म्हणून जोडा

en: Add as data file | Add as data files
mr[0]: डेटा फाईल म्हणून जोडा
mr[1]: डेटा फायली म्हणून जोडा

en: Uploading books to device.
mr: पुस्तके उपकरणाला अपलोड करत आहे.

en: Supported books
mr: समर्थित पुस्तके

en: Select books
mr: पुस्तके निवडा

en: Merged some books
mr: काही पुस्तके विलीन केली

en: Add to library
mr: पुस्तकालयात जोडा

en: No book selected
mr: कोणतेही पुस्तक निवडलेले नाही

en: The following books are virtual and cannot be added to the calibre library:
mr: खालील पुस्तके व्हर्चुअल आहेत आणि त्या कॅलिबर पुस्तकालयात जोडली जाऊ शकत नाहीत:

en: No book files found
mr: कोणत्याही पुस्तकांच्या फायली सापडल्या नाहीत

en: Downloading books
mr: पुस्तके डाउनलोड करा

en: Downloading books from device
mr: उपकरणावरून पुस्तके डाउनलोड करत आहे

en: Could not download files from the device
mr: उपकरणावरून फायली डाउनलोड करता आल्या नाहीत

en: Could not download some files from the device
mr: उपकरणावरून काही फायली डाउनलोड करता आल्या नाहीत

en: Could not download files
mr: फायली डाउनलोड करता आल्या नाहीत

en: Add books to library
mr: पुस्तक पुस्तकालयात जोडा

en: Add books to your calibre library from the connected device
mr: कनेक्ट केलेल्या उपकरणापासून आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयात पुस्तके जोडा

en: All actions
mr: सर्व क्रिया

en: Show a menu of all available actions.
mr: सर्व उपलब्ध क्रियांचा मेन्यू दाखवा.

en: Built-in calibre actions
mr: कॅलिबर अंतर्गत क्रिया

en: Main dialog
mr: मुख्य डायलॉग

en: Toolbars
mr: टूलबार

en: Keyboard shortcuts
mr: कीबोर्ड शॉर्टकट

en: Merging user annotations into database
mr: प्रयोक्ता अ‍ॅनोटेशन डेटाबेसमध्ये विलीन करत आहे

en: Fetch annotations (experimental)
mr: अ‍ॅनोटेशन आणा (प्रायोगिक)

en: Not supported
mr: समर्थित नाही

en: Fetching annotations is not supported for this device
mr: या उपकरणावरून अ‍ॅनोटेशन आणणे समर्थित नाही

en: Use library only
mr: केवळ पुस्तकालय वापरा

en: User annotations generated from main library only
mr: केवळ मुख्य पुस्तकालयातून उत्पन्न केलेले प्रयोक्ता अ‍ॅनोटेशन

en: No books selected to fetch annotations from
mr: अ‍ॅनोटेशन ज्यांच्यातून आणायचे आहे अशी कोणतीही पुस्तके निवडली नाहीत

en: Some errors
mr: काही त्रुट्या आढळल्या

en: Could not fetch annotations for some books. Click "Show details" to see which ones.
mr: काही पुस्तकांसाठी अ‍ॅनोटेशन आणता आले नाहीत. कोणती ही पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: The changes will be applied to the <b>selected book</b> | The changes will be applied to the <b>{} selected books</b>
mr[0]: बदल <b>निवडलेल्या पुस्तकावर</b> लागू केले जातील
mr[1]: बदल <b>{} निवडलेल्या पुस्तकांवर</b> लागू केले जातील

en: The changes will be applied to <b>one book in the library</b> | The changes will be applied to <b>{} books in the library</b>
mr[0]: बदल <b>पुस्तकालयातील एका पुस्तकावर</b> लागू होतील
mr[1]: बदल <b>पुस्तकालयातील {} पुस्तकांवर</b> लागू होतील

en: Auto scroll through the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीतून आपोआप स्क्रोल करा

en: Book list header menu
mr: पुस्तकाच्या यादीच्या शीर्षलेखाचा मेन्यू

en: Browse annotations
mr: अ‍ॅनोटेशन चाळा

en: Not visible
mr: दृश्य नाही

en: Browse notes
mr: टिपा चाळा

en: Create catalog
mr: कॅटालॉग बनवा

en: Create a catalog of the books in your calibre library in different formats
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तकांचे वेगवेगळ्या स्वरूपांमध्ये कॅटालॉग बनवा

en: No books selected for catalog generation
mr: कॅटालॉग उत्पन्न करण्यास कोणतीही पुस्तके निवडली नाहीत

en: Generating %s catalog...
mr: %s कॅटालॉग उत्पन्न करत आहे...

en: Catalog generation complete, with warnings.
mr: कॅटालॉग पूर्णपणे उत्पन्न केले, चेतावण्यांसह.

en: Catalog generated.
mr: कॅटालॉग उत्पन्न केला.

en: Export catalog folder
mr: कॅटालॉग फोल्डर निर्यात करा

en: Select destination for %(title)s.%(fmt)s
mr: यासाठी गंतव्य निवडा: %(title)s.%(fmt)s

en: Could not open the catalog output file.
mr: कॅटालॉग आउटपुट फाईल उघडू शकत नाही.

en: No library found
mr: कोणतेही पुस्तकालय सापडले नाही

en: No existing calibre library was found at %s. If the library was moved, select its new location below. Otherwise calibre will forget this library.
mr: %s येथे अस्तित्वात असलेले कोणतेही कॅलिबर पुस्तकालय सापडले नाही. जर पुस्तकालयाचे स्थान बदलले असेल तर त्याचे नवीन स्थान खाली निवडा. नाही तर कॅलिबर हे पुस्तकालय विसरून जाईल.

en: New location of this library:
mr: या पुस्तकालयाचे नवीन स्थान:

en: Library moved
mr: पुस्तकालय हलवले

en: Forget library
mr: पुस्तकालय विसरा

en: New library location
mr: पुस्तकालयाचे नवीन स्थान

en: No existing calibre library found at %s
mr: %s येथे कोणतीही कॅलिबर पुस्तकालय अस्तित्वात नाही

en: Queue &all books for backup
mr: सर्व पुस्तके बॅकअप करण्यास रांगेत लावा (&a)

en: Backup status
mr: बॅकअप स्थिती

en: none
mr: कोणतीच नाही

en: Book metadata files remaining to be written: %s
mr: लिहिण्यास उरलेल्या पुस्तक मेटाडेटा फायली: %s

en: Choose library
mr: पुस्तकालय निवडा

en: Choose calibre library to work with
mr: काम करण्यास कॅलिबर पुस्तकालय निवडा

en: Switch/create library
mr: पुस्तकालय बदला/बनवा

en: Export/import all calibre data
mr: कॅलिबरची सर्व डेटा निर्यात/आयात करा

en: Pick a random book
mr: यादृच्छिकरित्या पुस्तक निवडा

en: Change the icon for this library
mr: या पुस्तकालयासाठी हा आयकन वापरा

en: Choose an icon
mr: आयकन निवडा

en: Remove current icon
mr: वर्तमान आयकन काढून टाका

en: Quick switch
mr: जलद स्विच

en: Rename library
mr: पुस्तकालयाचे नाव बदला

en: Remove library
mr: पुस्तकालय काढून टाका

en: Library maintenance
mr: पुस्तकालयाचे परिरक्षण

en: Library metadata backup status
mr: पुस्तकालय मेटाडेटा बॅकअप स्थिती

en: Check library
mr: पुस्तकालय तपासा

en: Restore database
mr: डेटाबेस पुनर्स्थापित करा

en: Select icon for library "%s"
mr: "%s" या पुस्तकालयासाठी आयकन निवडा

en: Cannot export/import
mr: निर्यात/आयात करू शकत नाही

en: You are running calibre portable, all calibre data is already in the calibre portable folder. Export/import is unavailable.
mr: कॅलिबरची सुवाह्य आवृत्ती चालवत असताना कॅलिबरचा सर्व डेटा आधीपासूनच कॅलिबरच्या सुवाह्य फोल्डरमध्ये असतो. निर्यात/आयात करणे अनुपलब्ध असते.

en: Cannot export/import data while there are running jobs.
mr: कामे चालू असताना डेटा निर्यात किंवा आयात करता येत नाही.

en: {0} [{1} book] | {0} [{1} books]
mr[0]: {0} [{1} पुस्तक]
mr[1]: {0} [{1} पुस्तके]

en: Apply Virtual library when %s is opened
mr: %s उघडल्यावर आभासी पुस्तकालय लागू करा

en: Switch to: %s
mr: याला स्विच करा: %s

en: Rename: %s
mr: याचे नाव बदला: %s

en: Remove: %s
mr: हे काढून टाका: %s

en: No Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय नाही

en: Rename
mr: नाव बदला

en: Choose a new name for the library <b>%s</b>.
mr: <b>%s</b> या पुस्तकालयासाठी नवीन नाव निवडा.

en: Note that the actual library folder will be renamed.
mr: पुस्तकलायाच्या प्रत्यक्ष फोल्डरचे नाव बदलले जाईल याची नोंद घ्या.

en: Already exists
mr: आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: The folder %s already exists. Delete it first.
mr: %s हा फोल्डर आधीच अस्तित्वात आहे. तो आधी डिलीट करा.

en: Too long
mr: खूपच लांब

en: Not found
mr: सापडले नाही

en: Rename failed
mr: नाव बदलण्यात अपयशी

en: Failed to rename the library at %s. The most common cause for this is if one of the files in the library is open in another program.
mr: %s येथील पुस्तकालयाचे नाव बदलण्यात अपयशी. याचे सर्वात सामान्य कारण म्हणजे जर पुस्तकालयातील एखादी फाईल दुसर्‍या प्रोग्राम उघडी असेल तर.

en: Library removed
mr: पुस्तकालय काढून टाकले

en: The library %s has been removed from calibre. The files remain on your computer, if you want to delete them, you will have to do so manually.
mr: %s हे पुस्तकालय कॅलिबरमधून काढून टाकण्यात आले आहे. फायली संगणकात शिल्लक राहिल्या आहेत, तर जर तुम्हाला त्या डिलीट करायच्या असतील, तर तुम्हाला तसे हाताने करावे लागेल.

en: &OK
mr: ठीक आहे (&O)

en: &Undo
mr: अनडू (&U)

en: Backup metadata
mr: मेटाडेटा बॅकअप करा

en: books
mr: पुस्तके

en: full text search
mr: संपूर्ण मजकुरात शोध

en: notes
mr: टिपा

en: Size of the {} database was unchanged.
mr: {} या डेटाबेसचा आकार बदलला गेला नाही.

en: Size of the {0} database reduced from {1} to {2}.
mr: {0} डेटाबेसचा आकार {1} पासून कमी केला. तो आता {2} आहे.

en: Success
mr: यश

en: Found no errors in your calibre library database. Do you want calibre to check if the files in your library match the information in the database?
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयाच्या डेटाबेसमध्ये कोणत्याही त्रुट्या आढळल्या नाहीत.  तुमच्या पुस्तकालयातील फायली डेटाबेसमधील माहितीशी जुळतात का हे कॅलिबरकडून तपासून घ्यायचे आहे का?

en: Failed
mr: अपयशी

en: Database integrity check failed, click "Show details" for details.
mr: डेटाबेस प्रामाणिकता तपास अपयशी. तपशील पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Starting library scan, this may take a while
mr: पुस्तकालय स्कॅन सुरू करत आहे, याला वेळ लागू शकतो

en: No problems found
mr: कोणत्याही समस्या आढळल्या नाही

en: Open dialog
mr: डायलॉग उघडा

en: Finished
mr: पूर्ण झाले

en: Not allowed
mr: परवानगी नाही

en: You cannot change libraries while jobs are running.
mr: कामे चालू असताना पुस्तकालय बदलता येत नाही.

en: You cannot change libraries until all updates are accepted or rejected.
mr: सर्व अपडेट स्वीकारले किंवा अस्वीकारले जाईपर्यंत तुम्ही पुस्तकालय बदलू शकत नाहीत.

en: Column tooltips
mr: स्तंभ टूलटिप

en: Edit/define column tooltip
mr: स्तंभ टूलटिप संपादित/परिभाषित करा

en: Show item tooltip in a dialog
mr: वस्तूची टूलटिप एका डायलॉग बॉक्समध्ये दाखवा

en: No library view available
mr: कोणतेही पुस्तकालय दृश्य उपलब्ध नाही

en: No column selected
mr: कोणताही स्तंभ निवडलेला नाही

en: At least one book must be selected
mr: किमान एक पुस्तक निवडणे आवश्यक

en: Only one book
mr: एकच पुस्तक

en: Only one book can be selected
mr: एकच पुस्तक निवडले जाऊ शकते

en: Convert books
mr: पुस्तकांचे रुपांतर करा

en: Convert books between different e-book formats
mr: विविध ई-पुस्तक स्वरुपांमध्ये पुस्तकांचे रुपांतर करा

en: Convert individually
mr: एकएक करून रुपांतर करा

en: Bulk convert
mr: मोठ्या प्रमाणात रुपांतर करा

en: Create a catalog of the books in your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तकांचे कॅटालॉग बनवा

en: Cannot convert
mr: रुपांतर करू शकत नाही

en: Conversion to the {} format is not supported
mr: {} स्वरूपात रुपांतर करणे समर्थित नाही

en: Starting conversion of the book | Starting conversion of {} books
mr[0]: पुस्तकाचे रुपांतर सुरू करत आहे
mr[1]: {} पुस्तकांचे रुपांतर सुरू करत आहे

en: Book deleted
mr: पुस्तक डिलीट केले

en: The book you were trying to convert has been deleted from the calibre library.
mr: तुम्ही ज्या पुस्तकाचे रुपांतर करायचा प्रयत्न करत होता ते पुस्तक कॅलिबर पुस्तकालयातून डिलीट झाले आहे.

en: Empty output file, probably the conversion process crashed
mr: रिकामी आउटपुट फाईल, कदाचित रूपांतराची प्रक्रिया क्रॅश झाली

en: completed
mr: पूर्ण झाले

en: Different custom columns
mr: वेगळे सानुकूल स्तंभ

en: The following columns are missing in the <i>{0}</i> library. You can choose to add them automatically below.
mr: <i>{0}</i> या पुस्तकालयात खालील स्तंभ बेपत्ता आहेत. या खाली तुम्ही त्यांना आपोआप जोडण्यास निवडू शकता.

en: Add to the %s library
mr: %s पुस्तकालयात जोडा

en: &Sort libraries alphabetically
mr: पुस्तकालयांची वर्णक्रमाने क्रमवारी लावा (&S)

en: Library &path:
mr: पुस्तकालयाचा पाथ (&p):

en: Browse for library
mr: पुस्तालय चाळून शोधा

en: &Copy
mr: कॉपी करा (&C)

en: Copy to the specified library
mr: विनिर्दिष्ट पुस्तकालयात कॉपी करा

en: &Move
mr: हलवा (&M)

en: Copy to the specified library and delete from the current library
mr: विनिर्दिष्ट पुस्तकालयात कॉपी करा आणि वर्तमान पुस्तकालयातून डिलीट करा

en: Duplicate books
mr: पुस्तकांचे प्रत बनवा

en: Select &all
mr: सर्व निवडा (&a)

en: Select &none
mr: कोणतेही निवडू नका (&n)

en: &Copy to clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कॉपी करा (&C)

en: Copy to library
mr: पुस्तकालयात कॉपी करा

en: Copy selected books to the specified library
mr: निवडलेली पुस्तके विनिर्दिष्ट पुस्तकालयाला कॉपी करा

en: Choose library...
mr: पुस्तकालय निवडा...

en: (delete after copy)
mr: (कॉपी केल्यानंतर डिलीट करा)

en: Cannot copy
mr: कॉपी करता आले नाही

en: Cannot copy to current library.
mr: वर्तमान पुस्तकालयात कॉपी करू शकत नाही.

en: No library
mr: पुस्तकालय नाही

en: No library found at %s
mr: %s येथे कोणतेही पुस्तकालय सापडले नाही

en: Copying to
mr: येथे कॉपी करत आहे:

en: Moving to
mr: हलवून येथे ठेवत आहे:

en: Aborting this operation means that only some books will be copied and resuming a partial copy is not supported. Are you sure you want to abort?
mr: ही क्रिया खंडित केल्याने केवळ काहीच पुस्तक कॉपी केले जातील. अर्धवट झालेल्या कॉपी प्रक्रियेला नंतर चालू ठेवणे समर्थित नाही. तुम्हाला नक्की ही क्रिया खंडित करायची आहे का?

en: The copying process was interrupted. {} books were copied.
mr: कॉपी करण्याची प्रक्रिया खंडित करण्यात आली. {} पुस्तके कॉपी करण्यात आली.

en: No books were deleted from this library.
mr: या पुस्तकालयातून कोणतीही पुस्तके डिलीट केली गेली नाहीत.

en: Canceled
mr: रद्द केले

en: Could not copy books:
mr: पुस्तके कॉपी करता आली नाहीत:

en: Moved the book to {loc}
mr: पुस्तक हलवून येथे ठेवले: {loc}

en: Moved {num} books to {loc}
mr: {num} पुस्तके हलवून येथे ठेवली: {loc}

en: Copied the book to {loc}
mr: पुस्तक येथे कॉपी केले: {loc}

en: Copied {num} books to {loc}
mr: {num} पुस्तके येथे कॉपी केली: {loc}

en: Auto merged
mr: आपोआप विलीन केली

en: Copying: {0} failed, with error:
    {1}
mr: कॉपी करत आहे: {0} अपयशी, त्रुटी आढळली:
    {1}

en: Could not copy some books, click "Show details" for more information.
mr: काही पुस्तके कॉपी करता आली नाहीत. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Failed to copy some books
mr: काही पुस्तके कॉपी करण्यात अपयशी

en: Failed to copy a book, see below for details | Failed to copy {} books, see below for details
mr[0]: एक पुस्तक कॉपी करण्यात अपयशी, तपशील खाली पाहा
mr[1]: {} पुस्तके कॉपी करण्यात अपयशी. तपशील खाली पाहा

en: Could not copy any books, click "Show details" for more information.
mr: कोणतीही पुस्तके कॉपी करता आली नाहीत. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Failed to copy books
mr: पुस्तके कॉपी करण्यात अपयशी

en: Deleting...
mr: डिलीट करत आहे...

en: Deleted
mr: डिलीट केले

en: Failed to delete
mr: डिलीट करण्यात अपयशी

en: Failed to delete some books, click the "Show details" button for details.
mr: काही पुस्तके डिलीट करण्यात अपयशी. तपशील पाहण्यास "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Delete books
mr: पुस्तके डिलीट करा

en: Remove books
mr: पुस्तके काढून टाका

en: Remove selected books
mr: निवडलेली पुस्तके काढून टाका

en: Remove files of a specific format from selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधून विनिर्दिष्ट स्वरूपाच्या फायली काढून टाका

en: Remove all formats from selected books, except...
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचे सर्व स्वरूप काढून टाका, हे सोडल्यास...

en: Remove all formats from selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांपासून सर्व स्वरूप काढून टाका

en: Remove covers from selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचे आवरणपृष्ठ काढून टाका

en: Remove matching books from device
mr: जुळणारी पुस्तके उपकरणावरून काढून टाका

en: Restore recently deleted
mr: अलीकडील डिलीट केलेले पुनर्स्थापित करा

en: Cannot delete
mr: काढून टाकू शकत नाही

en: The %(fmt)s format will be <b>deleted</b> from %(title)s. Are you sure?
mr: %(title)s पासून %(fmt)s स्वरूप <b>डिलीट</b> केले जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?

en: Format not found
mr: स्वरूप सापडला नाही

en: The {} format is not present in the selected books.
mr: {} हे स्वरूप निवडलेल्या पुस्तकांमध्ये हजर नाही.

en: The {fmt} format will be <b>deleted</b> from {title}.
mr: {title} चे {fmt} स्वरूप <b>डिलीट</b> केले जाईल.

en: The {fmt} format will be <b>deleted</b> from all {num} selected books.
mr: निवडलेल्या सर्व {num} पुस्तकांतून {fmt} स्वरूप <b>डिलीट</b> केला जाईल.

en: Choose formats to be deleted
mr: डिलीट करायचे स्वरूप निवडा

en: Choose formats <b>not</b> to be deleted.<p>Note that this will never remove all formats from a book.
mr: डिलीट <b>न करायचे</b> स्वरूप निवडा. <p>नोंद घ्या की याने एखाद्या पुस्तकाचे सर्व स्वरूप कधीही काढून टाकले जाणार नाहीत.

en: <b>All formats</b> for the selected books will be <b>deleted</b> from your library.<br>The book metadata will be kept. Are you sure?
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचे <b>सर्व स्वरूप</b> तुमच्या पुस्तकालयातून <b>डिलीट</b> केले जाईल.<br>पुस्तकांचे मेटाडेटा ठेवले जाईल. नक्की पुढे जायचे का?

en: Cannot delete books
mr: पुस्तके काढून टाकू शकत नाही

en: No device is connected
mr: कोणतेही उपकरण कनेक्ट केले नाही

en: Main memory
mr: मुख्य मेमरी

en: Storage card A
mr: स्टोरेज कार्ड ए

en: Storage card B
mr: स्टोरेज कार्ड बी

en: No books to delete
mr: काढून टाकण्यास कोणतीही पुस्तके नाहीत

en: None of the selected books are on the device
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधून एकही पुस्तक उपकरणावर नाही

en: Deleting books from device.
mr: या उपकरणावरून पुस्तके डिलीट करत आहे.

en: The cover from the selected book will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure? | The covers from the {} selected books will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr[0]: निवडलेल्या पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ <b>कायमचे डिलीट</b> केले जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?
mr[1]: निवडलेल्या {} पुस्तकांचे आवरणपृष्ठ <b>कायमचे डिलीट</b> केले जातील. असे नक्की करायचे आहे का?

en: One book deleted from library. | {} books deleted from library.
mr[0]: एक पुस्तक पुस्तकालयातून डिलीट केले.
mr[1]: {} पुस्तके पुस्तकालयातून डिलीट केली.

en: One book format deleted. | {} book formats deleted.
mr[0]: एक पुस्तकाचे स्वरूप डिलीट केले.
mr[1]: {} पुस्तकाचे स्वरूप डिलीट केले.

en: The selected book will be <b>deleted</b> and the files removed from your calibre library. Are you sure? | The {} selected books will be <b>deleted</b> and the files removed from your calibre library. Are you sure?
mr[0]: निवडलेले पुस्तक <b>डिलीट</b> केले जाईल व त्याच्या फायली तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातून काढून टाकल्या जातील. असे नक्की करायचे का?
mr[1]: निवडलेली {} पुस्तके <b>डिलीट</b> केली जातील व त्यांच्या फायली तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातून काढून टाकली जातील. असे नक्की करायचे का?

en: Could not change on-disk location of this book's files.
mr: या पुस्तकाच्या फायलींचे डिस्कवरील स्थान बदलता आले नाही.

en: Start wireless device connection
mr: वायरलेस उपकरण कनेक्शन सुरू करा

en: Stop wireless device connection
mr: वायरलेस उपकरण कनेक्शन बंद करा

en: Connect to folder
mr: फोल्डरला कनेक्ट करा

en: Start Content server
mr: सामग्री सर्व्हर सुरू करा

en: Visit Content server in browser
mr: सामग्री सर्व्हर ब्राउझरमध्ये पाहा

en: Start/stop Content server
mr: सामग्री सर्व्हर सुरू/बंद करा

en: [{ip}, port {port}, {protocol}]
mr: [{ip}, पोर्ट {port}, {protocol}]

en: Stop Content server
mr: सामग्री सर्व्हर बंद करा

en: Email to
mr: येथे ईमेल करा:

en: Email to and delete from library
mr: येथे ईमेल करून पुस्तकालयातून डिलीट करा

en: (delete from library)
mr: (पुस्तकालयातून डिलीट करा)

en: Select recipients
mr: प्राप्तकर्ते निवडा

en: Email to selected recipients...
mr: निवडलेल्या प्राप्तकर्त्यांना ईमेल करा...

en: Send to device
mr: उपकरणाला पाठवा

en: Connect/share
mr: कनेक्ट/शेअर करा

en: Share books using a web server or email. Connect to special devices, etc.
mr: वेब सर्व्हर किंवा ईमेलद्वारे पुस्तके शेअर करा. विशेष उपकरणांना कनेक्ट करा, इ.

en: Stopping
mr: थांबवत आहे

en: Stopping server, this could take up to a minute, please wait...
mr: सर्व्हर थांबवत आहे. याला एक मिनिटापर्यंत वेळ लागू शकतो. कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Disable autostart
mr: आपोआप सुरू करणे निष्क्रिय करा

en: Do you want wireless device connections to be started automatically when calibre starts?
mr: कॅलिबर सुरू झाल्याबरोबर वायरलेस उपकरण कनेक्शन आपोआप सुरू केलेले हवे आहे का?

en: Still looking for IP addresses
mr: अजूनही आय.पी. पत्ते शोधत आहे

en: Manage collections
mr: संग्रह व्यवस्थापित करा

en: Manage the collections on this device
mr: उपकरणातील संग्रह व्यवस्थापित करा

en: In library view
mr: पुस्तकालय दृश्यात आहे

en: Collections can only be edited when showing the books on the device. Click the toolbar button to switch to the device view first.
mr: संग्रहे केवळ उपकरणावरील पुस्तके दाखवत असताना संपादित केले जाऊ शकतात. आधी उपकरण दृश्याला स्विच करण्यास टूलबारवरच्या बटणावर क्लिक करा.

en: Change the title/author/cover etc. of books
mr: पुस्तकांचे शीर्षक/लेखक/आवरणपृष्ठ इ. बदला

en: Edit metadata
mr: मेटाडेटा संपादित करा

en: Edit metadata individually
mr: मेटाडेटा एकएक करून संपादित करा

en: Edit metadata in bulk
mr: मोठ्या प्रमाणात मेटाडेटा संपादित करा

en: Download metadata and covers
mr: मेटाडेटा आणि आवरणपृष्ठ डाउनलोड करा

en: Merge into first selected book - delete others
mr: पहिल्या पुस्तकात विलीन करा - बाकीची डिलीट करा

en: Merge into first selected book - keep others
mr: पहिल्या पुस्तकात विलीन करा - बाकीची ठेवा

en: Merge only formats into first selected book - delete others
mr: पहिल्या निवडलेल्या पुस्तकात केवळ स्वरूप विलीन करा - पाकीचे डिलीट करा

en: Copy metadata
mr: मेटाडेटा कॉपी करा

en: Paste metadata
mr: मेटाडेटा पेस्ट करा

en: Paste metadata including excluded fields
mr: वगळलेले रकाने सामील करून मेटाडेटा पेस्ट करा

en: Manage data files
mr: डेटा फायली व्यवस्थापित करा

en: Copy URL to show book in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये पुस्तक दाखवायला URL कॉपी करा

en: Copy URL to open book in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये पुस्तक उघडायला URL कॉपी करा

en: Cannot copy metadata
mr: मेटाडेटाचा  कॉपी करता आला नाही

en: Multiple books selected, can only copy from one book at a time.
mr: अनेक पुस्तके निवडली आहेत, पण एका वेळी एकाच पुस्तकातून कॉपी करता येते.

en: Cannot paste metadata
mr: मेटाडेटा पेस्ट करता आला नाही

en: No copied metadata available
mr: कोणताही कॉपी केलेला मेटाडेटा उपलब्ध नाही

en: You are pasting metadata onto <b>multiple books</b> ({num_of_books}). Are you sure you want to do that?
mr: तुम्ही <b>अनेक पुस्तकांमध्ये</b> ({num_of_books}) मेटाडेटा पेस्ट करत आहात. तुम्हाला नक्की तसे करायचे आहे का?

en: Cannot download metadata
mr: मेटाडेटा डाउनलोड करता आला नाही

en: Failed to download metadata
mr: मेटाडेटा डाउनोड करण्यात अपयशी

en: Download failed
mr: डाउनलोड अपयशी

en: Failed to download metadata or cover for the selected book. | Failed to download metadata or covers for any of the {} books.
mr[0]: निवडलेल्या पुस्तकासाठी मेटाडेटा किंवा आवरणपृष्ठ डाउनलोड करण्यात अपयशी.
mr[1]: {} पुस्तकांमधून कोणत्याही पुस्तकासाठी मेटाडेटा किंवा आवरणपृष्ठ डाउनलोड करण्यात अपयशी.

en: Metadata download completed
mr: मेटाडेटा डाउनलोड पूर्ण झाला

en: Finished downloading metadata for the selected book. | Finished downloading metadata for <b>{} books</b>.
mr[0]: निवडलेल्या पुस्तकासाठी मेटाडेटा डाउनलोड करणे पूर्ण केले.
mr[1]: <b>{} पुस्तकांसाठी</b> मेटाडेटा डाउनलोड करणे पूर्ण केले.

en: Proceed with updating the metadata in your library?
mr: तुमच्या पुस्तकालयातील मेटाडेटा अपडेट करण्यात पुढे जायचे का?

en: Could not download metadata and/or covers for %d of the books. Click "Show details" to see which books.
mr: %d पुस्तकांसाठी मेटाडेटा आणि/किंवा आवरणपृष्ठ डाउनलोड करता आले नाही. कोणती पुस्तके हे पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Download log
mr: डाउनलोड नोंदवही

en: Metadata download complete
mr: मेटाडेटा डाउनलोड पूर्ण झाले

en: Some books changed
mr: काही पुस्तके बदलली

en: Discard downloaded metadata for this book
mr: या पुस्तकासाठी डाउनलोड केलेला मेटाडेटा फेकून द्या

en: Use the downloaded metadata for all remaining books
mr: डाउनलोड केलेला मेटाडेटा उरलेल्या सर्व पुस्तकांसाठी वापरा

en: Discard downloaded metadata for all remaining books
mr: उरलेल्या सर्व पुस्तकांसाठी डाउनलोड केलेला मेटाडेटा फेकून द्या

en: Discard the downloaded value for: %s
mr: यासाठी डाउनलोड केलेले मूल्य फेकून द्या: %s

en: &View book
mr: पुस्तक पाहा (&V)

en: Cannot edit metadata
mr: मेटाडेटा संपादित करू शकत नाही

en: You are about to merge very many ({}) books. Are you <b>sure</b> you want to proceed?
mr: तुम्ही खूप मोठ्या प्रमाणात पुस्तके ({}) विलीन करणार आहात. तुम्हाला <b>नक्की</b> असे करण्यात पुढे जायचे आहे का?

en: Cannot merge books
mr: पुस्तके विलीन करू शकत नाही

en: At least two books must be selected for merging
mr: विलीन करण्यासाठी किमान दोन पुस्तके निवडायला हवी

en: Book formats and metadata from the selected books will be added to the <b>first selected book</b> (%s).<br> The second and subsequently selected books will not be deleted or changed.<br><br>Please confirm you want to proceed.
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधून पुस्तकांचे स्वरूप व मेटाडेटा हे <b>पहिल्या निवडलेल्या पुस्तकाला</b> (%s) जोडण्यात येईल.<br> दुसरे व त्यानंतरची निवडलेली पुस्तके न डिलीट केली जातील न बदलली जातील.<br><br>तुम्हाला पुढे जायचे आहे याची कृपया पुष्टी करा.

en: Applying changed metadata
mr: बदललेला मेटाडेटा लागू करा

en: Some failures
mr: काही अपयश

en: Failed to apply updated metadata for some books in your library. Click "Show details" to see details.
mr: अपडेट केलेला मेटाडेटा तुमच्या पुस्तकालयातील काही पुस्तकांवर लागू करण्यात अपयशी. तपशील पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Format file missing
mr: फाईलचे स्वरूप बेपत्ता आहे

en: Cannot read cover as the %s file is missing from this book
mr: आवरणपृष्ठ वाचता आले नाही कारण %s फाईल या पुस्तकात बेपत्ता आहे

en: Could not read metadata
mr: मेटाडाटा वाचू शकत नाही

en: Could not read metadata from %s format
mr: %s स्वरूपातून मेटाडेटा वाचता आले नाही

en: Could not read cover
mr: आवरणपृष्ठ वाचू शकत नाही

en: Could not read cover from %s format
mr: %s स्वरूपातून आवरणपृष्ठ वाचता आले नाही

en: Choose formats to be updated
mr: अपडेट करायचे स्वरूप निवडा

en: &Stop
mr: थांबवा (&S)

en: Embedding updated metadata into book files...
mr: अपडेट केलेला मेटाडेटा पुस्तकांच्या फायलींमध्ये अंतःस्थापित करत आहे...

en: Failed for some files
mr: काही फायलींसाठी अपयशी झाले

en: Show the &failed books in the main book list
mr: मुख्य पुस्तकांच्या यादीत अपयशी झालेली पुस्तके दाखवू नका (&f)

en: Download news in e-book form from various websites all over the world
mr: जगभरातील विविध संकेतस्थळांवरून ई-पुस्तक रूपात बातम्या डाउनलोड करा

en: Fetch news
mr: बातम्या आणा

en: Fetching news from
mr: येथून बातम्या आणत आहे:

en:  fetched.
mr:  आणले.

en: Search full text
mr: संपूर्ण मजकुरात शोध घ्या

en: Help
mr: मदत

en: Layout name
mr: लेआउटचे नाव

en: Invalid name
mr: अवैध नाव

en: The settings name cannot be blank
mr: सेटिंगचे नाव रिकामे असू शकत नाही

en: Replace saved layout
mr: सेव्ह केलेल्या लेआउटची फेरबदल करा

en: Layout actions
mr: लेआउट क्रिया

en: Restore saved layout
mr: सेव्ह केलेली मांडणी पुनर्स्थापित करा

en: Save current layout
mr: वर्तमान लेआउट सेव्ह करा

en: Delete saved layout
mr: सेव्ह केलेले लेआउट डिलीट करा

en: Hide all
mr: सर्व लपवा

en: Show {}
mr: दाखवा {}

en: Hide {}
mr: लपवा {}

en: Toggle {}
mr: {} टॉगल करा

en: Do you really want to delete the saved layout {0}?
mr: तुम्हाला नक्की {0} हे सेव्ह केलेले लेआउट डिलीट करायचे आहे का?

en: Manage categories
mr: वर्ग व्यवस्थापित करा

en: Manage categories: authors, tags, series, etc.
mr: वर्गांचे व्यवस्थापन करा: लेखक, टॅग, मालिका, इ.

en: Mark books with text label
mr: मजकूर लेबल असलेली पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Recently used values:
mr: अलीकडील वापरलेले मूल्य:

en: Enter a value:
mr: मूल्य प्रविष्ट करा:

en: Value cannot be empty
mr: मूल्य रिकामे असू शकत नाही

en: You must provide a value
mr: मूल्य पुरवणे आवश्यक आहे

en: Mark books
mr: पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Toggle mark for selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांसाठी चिन्हांकन टॉगल करा

en: Mark all selected books
mr: निवडलेली सर्व पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Show marked books
mr: चिन्हांकित पुस्तके दाखवा

en: Show marked books with text label
mr: मजकूर लेबल असलेली चिन्हांकित पुस्तके दाखवा

en: Clear marks for selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचे चिन्हांकन साफ करा

en: Clear all marked books
mr: सर्व चिन्हांकित पुस्तके साफ करा

en: Mark all books by selected author(s)
mr: निवडलेल्या लेखकांची सर्व पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Mark all books in the selected series
mr: निवडलेल्या मालिकेतील सर्व पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Clear all books by selected author(s)
mr: निवडलेल्या लेखकाची (किंवा लेखकांची) सर्व पुस्तके साफ करा

en: Clear all books in the selected series
mr: निवडलेल्या मालिकेतील सर्व पुस्तके साफ करा

en: Show marked book
mr: चिन्हांकित पुस्तक दाखवा

en: {0} labels not shown
mr: {0} लेबल दाखवले नाहीत

en: Cannot mark
mr: चिन्हांकित करू शकत नाही

en: Match book to library
mr: पुस्तकालयाशी पुस्तक जुळवा

en: Match this book to a book in the library
mr: हे पुस्तक पुस्तकालयातील पुस्तकाशी जुळवा

en: Match books
mr: पुस्तके जुळवा

en: You must select one book
mr: किमान एक पुस्तक निवडणे आवश्यक

en: Show matched book in library
mr: पुस्तकालयात जुळलेले पुस्तक दाखवा

en: No matching books
mr: कोणतेही जुळते पुस्तक सापडले नाही

en: Move to next match
mr: पुढच्या जोडीला जा

en: Move to next highlighted match
mr: पुढच्या हायलाईट केलेल्या जोडीला जा

en: Move to previous item
mr: मागच्या वस्तूला जा

en: Move to previous highlighted item
mr: मागच्या हायलाईट केलेल्या वस्तूकडे जा

en: Open book folder
mr: पुस्तकाचा फोल्डर उघडा

en: Open the folder containing the current book's files
mr: वर्तमान पुस्तकाच्या फायली ज्या फोल्डरमध्ये आहेत तो फोल्डर उघडा

en: Open book data folder
mr: पुस्तकाच्या डेटाचा फोल्डर उघडा

en: Plugin updater
mr: प्लगइन अपडेटर

en: Update any plugins you have installed in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये स्थापन केलेले कोणतेही प्लगइन अपडेट करा

en: Polish book
mr: पुस्तक पॉलिश करा

en: Polish %d books
mr: %d पुस्तके पॉलिश करा

en: <h3>About Polishing books</h3>%s
mr: <h3>पुस्तके पॉलिश करण्याविषयी</h3>%s

en: <h3>Subsetting fonts</h3>%s
mr: <h3>फाँट उपसंचित करत आहे</h3>%s

en: <h3>Update cover</h3><p>Update the covers in the e-book files to match the current cover in the calibre library.</p><p>If the e-book file does not have an identifiable cover, a new cover is inserted.</p>
mr: <h3>आवरणपृष्ठ अपडेट करा</h3><p>कॅलिबर पुस्तकालयातील वर्तमान आवरणपृष्ठाशी जुळण्यास ई-पुस्तक फायलींतील आवरणपृष्ठ अपडेट करा.</p><p>जर ई-पुस्तक फाईलमध्ये ओळखता येण्यासारखे आवरणपृष्ठ नसेल, तर एक नवीन आवरणपृष्ठ घातले जाईल.</p>

en: <h3>Book jacket</h3>%s
mr: <h3>पुस्तकाचे जॅकेट</h3>%s

en: <h3>Remove book jacket</h3>%s
mr: <h3>पुस्तकाचे जॅकेट काढा</h3>%s

en: <h3>Remove unused CSS rules</h3>%s
mr: <h3>न वापरलेले CSS नियम काढून टाका</h3>%s

en: <h3>Download external resources</h3>%s
mr: <h3>बाह्य साधने डाउनलोड करा</h3>%s

en: Select actions to perform:
mr: बजावण्याच्या क्रिया निवडा:

en: &Embed all referenced fonts
mr: उल्लेख केलेले सर्व फाँट अंतःस्थापित करा (&E)

en: Update &metadata in the book files
mr: पुस्तकाच्या फायलींमधील मेटाडेटा अपडेट करा (&m)

en: Update the co&ver in the book files
mr: पुस्तकाच्या फायलींमध्ये आवरणपृष्ठ अपडेट करा (&v)

en: Add/replace metadata as a "book &jacket" page
mr: "पुस्तकाचे जॅकेट" पानाच्या रूपात मेटाडेटा जोडा/फेरबदल करा

en: Remove &unused CSS rules from the book
mr: न वापरले जाणारे CSS नियम पुस्तकातून काढून टाका

en: &Download external resources
mr: बाह्य साधने डाउनलोड करा (&D)

en: About
mr: माहिती

en: Show &report
mr: अहवाल दाखवा (&r)

en: Show a report of all the actions performed after polishing is completed
mr: पॉलिश करणे पूर्ण झाल्यावर बजावलेल्या सर्व क्रियांचा एक अहवाल दाखवा

en: &Save settings
mr: सेटिंग सेव्ह करा (&S)

en: &Load settings
mr: सेटिंग लोड करा (&L)

en: No actions selected
mr: कोणत्याही क्रिया निवडल्या नाहीत

en: You must select at least one action before saving
mr: सेव्ह करण्याअगोदर किमान एक तरी क्रिया निवडणे आवश्यक आहे

en: Choose name
mr: नाव निवडा

en: Choose a name for these settings
mr: या सेटिंगांसाठी नाव निवडा

en: Remove saved settings
mr: सेव्ह केलेले सेटिंग काढून टाका

en: Must update metadata
mr: मेटाडेटा अपडेट करणे आवश्यक आहे

en: You must select at least one action, or click Cancel.
mr: किमान एक क्रिया निवडणे आवश्यक आहे. नाही तर "रद्द करा" वर क्लिक करा.

en: Queueing books for polishing
mr: पॉलिश करण्यास पुस्तके रांगेत लावत आहे

en: Polish %s
mr: %s पॉलिश करा

en: Ignore remaining reports
mr: उरलेले अहवाल दुर्लक्ष करा

en: View full &log
mr: संपूर्ण नोंदवही पाहा (&l)

en: Ignore remaining report | Ignore remaining {} reports
mr[0]: उरलेला अहवाल दुर्लक्ष करा
mr[1]: उरलेले {} अहवाल दुर्लक्ष करा

en: Polishing of %s
mr: %s चे पॉलिश करणे

en: The original file has been saved as %s. | The original files have been saved as %s.
mr[0]: मूळ फाईल %s म्हणून सेव्ह केली गेली आहे.
mr[1]: मूळ फायली %s म्हणून सेव्ह केल्या गेल्या आहेत.

en:  and
mr:  आणि

en: Polish books
mr: पुस्तके पॉलिश करा

en: Apply the shine of perfection to your books
mr: आपल्या पुस्तकांवर परिपूर्णतेची चमक लावा

en: Cannot polish
mr: पॉलिश करता आले नाही

en: Ask for this confirmation again
mr: हे पुष्टीकरण पुन्हा दाखवा

en: Polishing is only supported for books in the %s formats. Convert to one of those formats before polishing.
mr: पॉलिश करणे केवळ %s स्वरूपात असलेल्या पुस्तकांसाठी समर्थित आहे. पॉलिश करण्याअगोदर त्या स्वरूपांमध्ये रुपांतर करा.

en: Start polishing the book | Start polishing of {} books
mr[0]: पुस्तकाचे पोलिश करणे सुरू करा
mr[1]: {} पुस्तकांचे पॉलिश करणे सुरू करा

en:  completed
mr:  पूर्ण केले

en: Configure calibre
mr: कॅलिबर काँफिगर करा

en: Change calibre behavior
mr: कॅलिबरची वागणूक बदला

en: Run Welcome wizard
mr: स्वागत विझर्ड चालवा

en: Get plugins to enhance calibre
mr: कॅलिबर वर्धित करण्यासाठी प्लगइन मिळवा

en: Restart in debug mode
mr: रिस्टार्ट करून डीबग मोड चालू करा

en: Restart ignoring third party plugins
mr: तिसर्‍या पक्षाचे प्लगइन दुर्लक्ष करून रिस्टार्ट करा

en: Sections
mr: अनुभाग

en: Cannot configure while there are running jobs.
mr: काम चालू असताना काँफिगर करू शकत नाही.

en: Cannot configure before calibre is restarted.
mr: कॅलिबर रिस्टार्ट करेपर्यंत काँफिगर करू शकत नाही.

en: Select a random book from your calibre library
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयातून एखादे यादृच्छिक पुस्तक निवडा

en: Restart
mr: रिस्टार्ट

en: Save to disk
mr: डिस्कवर सेव्ह करा

en: Export e-book files from the calibre library
mr: ई-पुस्तक फायली कॅलिबर पुस्तकालयातून निर्यात करा

en: Save to disk in a single folder
mr: डिस्कवर एकाच फोल्डरमध्ये सेव्ह करा

en: Save only %s format to disk
mr: केवळ %s स्वरूप डिस्कवर सेव्ह करा

en: Save only %s format to disk in a single folder
mr: केवळ %s स्वरूप डिस्कवर एका फोल्डरमध्ये सेव्ह करा

en: Save single format to disk...
mr: एकच स्वरूप डिस्कवर सेव्ह करा...

en: Cannot save to disk
mr: डिस्कवर सेव्ह करता आले नाही

en: Choose format to save to disk
mr: डिस्कवर सेव्ह करण्यास स्वरूप निवडा

en: Choose destination folder
mr: गंतव्य फोल्डर निवडा

en: Book details
mr: पुस्तकाचे तपशील

en: Show the detailed metadata for the current book in a separate window
mr: वर्तमान पुस्तकाचा तपशीलवार मेटाडेटा एका वेगळ्या विंडोमध्ये दाखवा

en: Show Book details in a separate window
mr: पुस्तकाचे तपशील एक वेगळ्या विंडोमध्ये दाखवा

en: Show Book details in a separate locked window
mr: पुस्तकाचे तपशील एक वेगळ्या लॉक केलेल्या विंडोमध्ये दाखवा

en: Close all Book details windows
mr: सर्व "पुस्तकाचे तपशील" विंडो बंद करा

en: No detailed info available
mr: तपशीलवार माहिती उपलब्ध नाही

en: No detailed information is available for books on the device.
mr: उपकरणावरील पुस्तकांसाठी कोणतीही तपशीलवार माहिती उपलब्ध नाही.

en: Book not found
mr: पुस्तक सापडले नाही

en: Quickview
mr: जलद दृश्य

en: Toggle Quickview
mr: जलद दृश्य टॉगल करा

en: Focus to Quickview
mr: लक्ष्य जलद दृश्याला न्या

en: Move the focus to the Quickview panel/window
mr: लक्ष्य उघडलेल्या जलद दृश्य पॅनलला किंवा विंडोला न्या

en: Focus from Quickview to the book list
mr: लक्ष्य जलद दृश्यापासून पुस्तकांच्या यादीला न्या

en: Move the focus from Quickview to the book list
mr: लक्ष्य जलद दृश्यापासून पुस्तकांच्या यादीला न्या

en: Refresh Quickview
mr: जलद दृश्य रिफ्रेश करा

en: Refresh the information shown in the Quickview panel
mr: जलद दृश्य पॅनेलवर दाखवली जाणारी माहिती रिफ्रेश करा

en: Search from Quickview
mr: जलद दृश्यापासून शोध घ्या

en: Search for the currently selected Quickview item
mr: सध्या निवडलेल्या जलद दृश्य वस्तूचा शोध घ्या

en: No quickview available
mr: जलद दृश्य उपलब्ध नाही

en: Quickview is not available for books on the device.
mr: या उपकरणावरील पुस्तकांसाठी जलद दृश्य उपलब्ध नाही.

en: Manage template functions
mr: साचा कार्ये व्यवस्थापित करा

en: Template tester
mr: साचा परीक्षित्र

en: No template tester available
mr: कोणताही साचा परीक्षित्र उपलब्ध नाही

en: Show books similar to the current book
mr: वर्तमान पुस्तकासारखी पुस्तके दाखवा

en: Similar books
mr: यासारखी पुस्तके

en: Books by same author
mr: या लेखकाची पुस्तके

en: Books in this series
mr: या मालिकेतील पुस्तके

en: Books by this publisher
mr: या प्रकाशकाची पुस्तके

en: Books with the same tags
mr: याच टॅगची इतर पुस्तके

en: Sort by
mr: याने क्रमवारी लावा

en: Show the Sort by menu
mr: क्रमवारी लावा मेन्यू दाखवा

en: Reverse current sort
mr: वर्तमान क्रमवारी उलटी करा

en: Reverse the current sort order
mr: वर्तमान क्रमवारी उलटी करा

en: Re-apply current sort
mr: वर्तमान क्रमवारी पुन्हा लागू करा

en: Re-apply the current sort
mr: वर्तमान क्रमवारी पुन्हा लागू करा

en: Select sortable columns
mr: क्रमवारी लावता येणारे स्तंभ निवडा

en: Sort on multiple columns
mr: अनेक स्तंभांनुसार क्रमवारी लावा

en: Get books
mr: पुस्तके मिळवा

en: Search dozens of online e-book retailers for the cheapest books
mr: डझनापेक्षा जास्त ऑनलाईन ई-पुस्तक विक्रेत्यांमध्ये सर्वात स्वस्त पुस्तकांचा शोध घ्या

en: Search for e-books
mr: ई-पुस्तक शोधा

en: this author
mr: हा लेखक

en: this book
mr: हे पुस्तक

en: this title
mr: हे शीर्षक

en: Search for %s
mr: %s चा शोध घ्या

en: Stores
mr: दुकाने

en: Choose stores
mr: दुकाने निवडा

en: Cannot search
mr: शोधू शकत नाही

en: Show this message again
mr: हा निरोप पुन्हा दाखवा

en: About Get books
mr: "पुस्तके मिळवा" विषयी

en: Choose format to edit
mr: संपादित करण्यास स्वरूप निवडा

en: Choose which format you want to edit:
mr: संपादित करायचा आहे तो स्वरूप निवडा:

en: &All formats
mr: सर्व स्वरूप (&A)

en: Edit ToC
mr: अनुक्रणिका संपादित करा

en: Cannot edit ToC
mr: अनुक्रमणिका संपादित करू शकत नाही

en: You have chosen to edit the Table of Contents of {} books at once. Doing so will likely slow your computer to a crawl. Are you sure?
mr: तुम्ही {} पुस्तकांच्या अनुक्रमणिका एकाच वेळी संपादित करण्यास निवडले आहे. असे केल्याने तुमचा संगणक मोठ्या प्रमाणात मंद होण्याची मोठी शक्यता आहे. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Failed to start editor
mr: संपादक सुरू करण्यात अपयशी

en: Could not edit: {}. The Table of Contents editor did not start in two minutes
mr: {} संपादित करता आले नाही. अनुक्रमणिका संपादत दोन मिनिटांत सुरू झाले नाही

en: Library changed
mr: पुस्तकालय बदलले

en: Cannot save changes made to {0} by the ToC editor as the calibre library has changed.
mr: अनुक्रमणिका संपादकाने {0} ला केलेले बदल सेव्ह करू शकत नाहीत, कारण कॅलिबर पुस्तकालय बदलले आहे.

en: The book "{}" has multiple formats that can be edited. Choose the format you want to edit.
mr: "{}" या पुस्तकात संपादन करता येतील असे अनेक स्वरूप आहेत. तुम्हाला ज्याचे संपादन करायचे आहे तो स्वरूप निवडा.

en: Always ask when more than one format is available
mr: एकपेक्षा जास्त स्वरूप उपलब्ध असल्यास नेहमीच विचारा

en: Edit book
mr: पुस्तक संपादित करा

en: Edit books in the EPUB or AZW formats
mr: EPUB किंवा AZW स्वरूपांधील पुस्तके संपादित करा

en: Cannot Edit book
mr: पुस्तक संपादित करू शकत नाही

en: You are trying to edit {} books at once. Are you sure?
mr: तुम्ही एकाच वेळी {} पुस्तकांचे संपादन करायचा प्रयत्न करत आहात. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Cannot edit book
mr: पुस्तक संपादित करू शकत नाही

en: Editing of books on the device is not supported
mr: उपकरणावरील पुस्तकांचे संपादन समर्थित नाही

en: No editable formats
mr: संपादन करता येण्यासारखे कोणतेही स्वरूप नाहीत

en: Do you want to create an empty EPUB file in the book "{}" to edit?
mr: तुम्हाला "{}" या पुस्तकात संपादन करण्यास एक रिकामी EPUB फाईल जोडायची आहे का?

en: File missing
mr: फाईल बेपत्ता

en: Unpack book
mr: पुस्तक अनपॅक करा

en: Choose the format to unpack:
mr: अनपॅक करण्यासाठी स्वरूप निवडा:

en: &Explode book
mr: पुस्तकाचे स्फोट करा (&E)

en: &Preview book
mr: पुस्तकाचे पूर्वावलोकन करा (&P)

en: &Cancel
mr: रद्द करा (&C)

en: &Rebuild book
mr: पुस्तक पुन्हा बांधा (&R)

en: Explode the book to edit its components
mr: पुस्तकाचे घटक संपादित करण्यासाठी पुस्तकाचा स्फोट करा

en: Preview the result of your changes
mr: तुम्ही केलेल्या बदलांच्या निकालाचे पूर्वावलोकन करा

en: Abort without saving any changes
mr: बदल सेव्ह न करता खंडित करा

en: Save your changes and update the book in the calibre library
mr: बदल सेव्ह करा आणि कॅलिबर पुस्तकालयात हे पुस्तक अपडेट करा

en: Exploding, please wait...
mr: स्फोट करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to unpack
mr: अनपॅक करण्यात अपयशी

en: Could not explode the %s file.
mr: %s फाईलचा स्फोट करता आला नाही.

en: Could not explode the %s file. Click "Show details" for more information.
mr: %s या फायलीचा स्फोट करता आला नाही. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Failed to rebuild file
mr: फाईल पुन्हा बांधण्यात अपयशी

en: Failed to rebuild %s. For more information, click "Show details".
mr: %s पुन्हा बांधण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Rebuilding, please wait...
mr: पुन्हा बांधत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Cannot unpack book
mr: पुस्तक अनपॅक करता आले नाही

en: The book must be in EPUB, HTMLZ or AZW3 formats to unpack.
    
    First convert the book to one of these formats.
mr: अनपॅक करण्यास पुस्तक EPUB, HTMLZ किंवा AZW3 स्वरूपात असायला हवे.
    
    आधी या पुस्तकाचे या स्वरूपांमधील एका स्वरूपात रुपांतर करा.

en: Read books
mr: पुस्तके वाचा

en: View
mr: पाहा

en: View specific format
mr: विनिर्दिष्ट स्वरूप पाहा

en: View with calibre E-book viewer
mr: कॅलिबर ई-पुस्तक दृश्यकने पाहा

en: Read a random book
mr: यादृच्छिक पुस्तक वाचा

en: Clear recently viewed list
mr: अलीकडील पाहिलेल्यांची यादी साफ करून टाका

en: Continue reading previous book
mr: मागचे पुस्तक वाचणे चालू ठेवा

en: Continue reading the last opened book
mr: याआधी उघडलेले पुस्तक वाचणे चालू ठेवा

en: E-book file missing
mr: ई-पुस्तक फाईल बेपत्ता आहे

en: The {} format file is missing from the calibre library folder
mr: {} स्वरूपाची फाईल ही कॅलिबर पुस्तकालयाच्या फोल्डरमधून बेपत्ता आहे

en: No associated program
mr: कोणताही संबंधित प्रोग्राम नाही

en: Cannot view
mr: पाहू शकत नाही

en: Format unavailable
mr: स्वरूप अनुपब्ध

en: Selected books have no formats
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचे कोणतेही स्वरूप नाहीत

en: Choose the format to view
mr: पाहायचे स्वरूप निवडा

en: Not all the selected books were available in the %s format. You should convert them first.
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधील सर्व पुस्तके %s स्वरूपात उपलब्ध नव्हती. तुम्ही आधी त्यांचे रुपांतर करायला हवे.

en: Multiple books selected
mr: अनेक पुस्तके निवडली आहेत

en: Cannot open folder
mr: फोल्डर उघडू शकत नाही

en: Failed to create folder
mr: फोल्डर बनवण्यात अपयशी

en: This book no longer exists in your library
mr: हे पुस्तक आपल्या पुस्तकालयात आता अस्तित्वात नाही

en: %s has no available formats.
mr: %s याचे एकही स्वरूप उपलब्ध नाही.

en: Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय

en: Quick select Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय जलद निवडा

en: Quick select a Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय जलद निवडा

en: Cannot add books
mr: पुस्तके जोडता आली नाही

en: The path %s does not exist
mr: %s हा पाथ अस्तित्वात नाही

en: You do not have permission to read %s
mr: %s वाचण्याची तुमच्याकडे परवानगी नाही

en: You do not have permission to read any of the selected files
mr: निवडलेल्या कोणत्याही फायली वाचण्याची तुमच्याकडे परवानगी नाही

en: Adding books...
mr: पुस्तके जोडत आहे...

en: You do not have permission to read the selected file. | You do not have permission to read the selected files.
mr[0]: निवडलेली फाईल वाचण्याची तुमच्याकडे परवानगी नाही.
mr[1]: निवडलेल्या फायली वाचण्याची तुमच्याकडे परवानगी नाही.

en: Failed to add any books, click "Show details" for more information.
mr: कोणतीही पुस्तके जोडण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Could not add
mr: जोडता आले नाही

en: No e-book files were found in %s
mr: %s यात कोणत्याही ई-पुस्तकाच्या फायली सापडल्या नाहीत

en: Reading metadata and adding to library (one book)... | Reading metadata and adding to library ({} books)...
mr[0]: मेटाडेटा वाचून पुस्तकालयात जोडत आहे (एक पुस्तक)...
mr[1]: मेटाडेटा वाचून पुस्तकालयात जोडत आहे ({} पुस्तके)...

en: Failed to add some books, click "Show details" for more information.
mr: काही पुस्तके जोडण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Critical failure
mr: क्रांतिक अपयश

en: Failed to read metadata from the file: | Failed to read metadata from the files:
mr[0]: या फायलीतून मेटाडेटा वाचण्यात अपयशी:
mr[1]: या फायलींतून मेटाडेटा वाचण्यात अपयशी:

en: With error:
mr: त्रुटीसहित:

en: Failed to merge the book:
mr: पुस्तक विलीन करण्यात अपयशी:

en: Failed to add the book:
mr: पुस्तक जोडण्यात अपयशी:

en: Failed to add the file {0} to the book: {1}
mr: {0} ही फाईल या पुस्तकात जोडण्यात अपयशी: {1}

en: Adding duplicates
mr: प्रती जोडत आहे

en: There were problems adding some files, click "Show details" for more information
mr: काही फायली जोडण्यात समस्या आढळल्या. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Failed to add any books, click "Show details" for more information
mr: कोणतीही पुस्तके जोडण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Errors while adding
mr: जोडताना त्रुट्या आढळल्या

en: Ignore
mr: दुर्लक्ष करा

en: Add
mr: जोडा

en: starts with
mr: याने सुरूवात

en: does not start with
mr: याने सुरू होत नाही

en: ends with
mr: याने शंपते

en: does not end with
mr: याने संपत नाही

en: matches glob pattern
mr: glob पॅटर्नशी जुळते

en: does not match glob pattern
mr: glob पॅटर्नशी जुळत नाही

en: matches regex pattern
mr: regex पॅटर्नशी जुळते

en: does not match regex pattern
mr: regex पॅटर्नशी जुळत नाही

en: Create the rule below, the rule can be used to add or ignore files
mr: खाली नियम बनवा. या नियमाचा वापर फायली जोडण्यास किंवा दुर्लक्ष करण्यास केला जाऊ शकतो

en: the file, if the filename
mr: फाईलचे नाव असल्यास फाईल

en: You must provide a value for the filename to match
mr: फाईलचे नाव जुळवण्यासाठी मूल्य पुरवणे आवश्यक आहे

en: A comma separated list of tags
mr: स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली टॅगांची यादी

en: A regular expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन

en: %s is not a valid glob expression
mr: %s हे वैध glob एक्सप्रेशन नाही

en: Test filename filter rules
mr: फाईल नाव गाळणी नियमांची चाचणी करा

en: Enter a filename to test:
mr: चाचणी करण्यास फायलीचे नाव प्रविष्ट करा:

en: Enter filename and click the "Test" button
mr: फायलीचे नाव प्रविष्ट करून "चाचणी करा" बटणवर क्लिक करा

en: The filename %s did not match any rules
mr: %s हे फायलीचे नाव कोणत्याही नियमाशी जुळले नाही

en: The filename {0} will be {1}
mr: {0} या फायलीचे नाव {1} होईल

en: Edit file filter rules
mr: फाईल गाळणी नियम संपादित करा

en: Change
mr: बदला

en: Capitalize
mr: कॅपिटलाइझ करा

en: Lower-case
mr: लोवरकेस

en: Upper-case
mr: अपरकेस

en: is not one of
mr: यांच्यातले नाही

en: contains
mr: ज्यात हे आहे

en: Create the rule below, the rule can be used to add or ignore authors
mr: खाली नियम बनवा. या नियमाचा वापर लेखक जोडण्यास किंवा दुर्लक्ष करण्यास केला जाऊ शकतो

en: You must provide a value for the author name to match
mr: लेखकाचे नाव जुळवण्यासाठी तुम्ही एक मूल्य पुरवायला हवे

en: with the name:
mr: या नावाचे:

en: to the name
mr: या नावाला:

en: Enter an author name to test:
mr: चाचणी करण्यास लेखकाचे नाव प्रविष्ट करा:

en: Enter author and click the "Test" button
mr: लेखक प्रविष्ट करून "चाचणी करा" बटणवर क्लिक करा

en: Added a book automatically from {src}
mr: {src} पासून आपोआप पुस्तक जोडा

en: Added {num} books automatically from {src}
mr: {src} पासून {num} पुस्तके आपोआप जोडली

en: Donate
mr: देणगी द्या

en: Edit
mr: संपादन करा

en: Copy
mr: कॉपी करा

en: Paste
mr: पेस्ट करा

en: Select all
mr: सर्व निवडा

en: Search the internet for the author {}
mr: इंटरनेटवर या लेखकाचा शोध घ्या: {}

en: Search the internet for this book
mr: इंटरनेटवर या पुस्तकाचा शोध घ्या

en: Manage %s
mr: %s व्यवस्थापित करा

en: Edit note for {}
mr: {} साठी टीप संपादित करा

en: Are you sure you want to delete the note for {} from this library? There is no undo.
mr: {} साठीची टीप तुम्हाला या पुस्तकालयातून  नक्की डिलीट करायची आहे का? हे मागे घेता येणार नाही.

en: Delete note for {}
mr: {} साठी टीप डिलीट करा

en: Find %s in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमध्ये %s शोधून काढा

en: Search calibre for %s
mr: %s चा कॅलिबरमध्ये शोध घ्या

en: in category %s
mr: %s वर्गात

en: in grouped search %s
mr: या गट कलेल्या शोधात: %s

en: Search calibre for {val} in category {name}
mr: कॅलिबरमध्ये {name} या वर्गात {val} चा शोध घ्या

en: Delete the %s format
mr: %s स्वरूप डिलीट करा

en: Save the %s format to disk
mr: %s स्वरूप डिस्कवर सेव्ह करा

en: Restore the %s format
mr: %s स्वरूप पुनर्स्थापित करा

en: Set the book cover from the %s file
mr: %s फायलीतून पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ सेट करा

en: Compare to the %s format
mr: %s स्वरूपाशी तुलना करा

en: Open %s with...
mr: %s ही याने उघडा...

en: Add other application for %s files...
mr: %s फायलींसाठी दुसरे ॲप्लिकेशन जोडा...

en: Edit Open with applications...
mr: "याने उघडा" यादीतील ॲप्लिकेशन संपादित करा...

en: Edit %s format
mr: %s स्वरूप संपादित करा

en: Path to file
mr: फाईलचा पाथ

en: Associated link
mr: संबंधित लिंक

en: Open: {}
mr: उघडा: {}

en: Remove the link
mr: लिंक काढून टाका

en: Open associated link
mr: संबंधित लिंक उघडा

en: The text: {}
mr: मजकूर: {}

en: &Author link
mr: लेखकाची लिंक (&A)

en: Search {0} for {1}
mr: {1} याचा {0} मध्ये शोध घ्या

en: Remove %s from this book
mr: या पुस्तकातून %s काढून टाका

en: The location of the book
mr: पुस्तकाचे स्थान

en: The location of the book's data files
mr: पुस्तकाच्या डेटा फायलींचे स्थान

en: &Identifier
mr: ओळखणारा (&I)

en: Link to show book in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये हे पुस्तक दाखवण्याची लिंक

en: Link to open book's data files folder
mr: पुस्तकाचा डेटा फाईल फोल्डर उघडण्यास लिंक

en: HTML for note
mr: टीपसाठी HTML

en: Text for note
mr: टीपसाठी मजकूर

en: Link to show note in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये टीप पाहण्यासाठीची लिंक

en: Link to show books matching {} in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये {} शी जुळणारी पुस्तके दाखवण्यास लिंक

en: Link to view {} format of book
mr: पुस्तकाचे {} स्वरूप पाहण्यासाठीची लिंक

en: Copy all the above links
mr: वरील सर्व लिंक कॉपी करा

en: All book details
mr: पुस्तकाचे सर्व तपशील

en: Selected text
mr: निवडलेले मजकूर

en: Search
mr: शोधा

en: Copy link location
mr: लिंक स्थान कॉपी करा

en: Search {0} for this book
mr: {0} मध्ये या पुस्तकाचा शोध घ्या

en: Open the Edit metadata window
mr: मेटाडेटा संपादन विंडो उघडा

en: Open cover with...
mr: याने आवरणपृष्ठ उघडा...

en: Add another application to open cover with...
mr: आवरणपृष्ठ उघडण्यासाठी आणखीन एक ॲप्लिकेशन जोडा...

en: Paste cover
mr: आवरणपृष्ठ पेस्ट करा

en: Download cover from internet
mr: इंटरनेटवरून आवरणपृष्ठ डाउनलोड करा

en: Copy cover
mr: आवरणपृष्ठ कॉपी करा

en: Save cover to disk
mr: आवरणपृष्ठ डिस्कवर सेव्ह करा

en: Remove cover
mr: आवरणपृष्ठ काढून टाका

en: Generate cover from metadata
mr: मेटाडेटापासून आवरणपृष्ठ उत्पन्न करा

en: Trim cover
mr: आवरणपृष्ठ छाटा

en: Automatically trim borders
mr: बॉर्डर आपोआप छाटा

en: Undo last trim
mr: मागचे छाटणे अनडू करा

en: Choose cover save location
mr: आवरणपृष्ठ सेव्ह करायचे स्थान निवडा

en: JPEG images
mr: JPEG चित्र

en: Are you sure you want to replace the cover? The existing cover will be permanently lost.
mr: तुम्हाला नक्की आवरणपृष्ठाची फेरबदल करायची आहे का? अस्तित्वातील आवरणपृष्ठ कायमचे गमावले जाईल.

en: Are you sure you want to delete the cover permanently?
mr: तुम्हाला नक्की हे आवरणपृष्ठ कायमचे डिलीट करायचे आहे का?

en: Double click to open the Book details window
mr: पुस्तकाच्या तपशीलाची विंडो उघडण्यास डबल-क्लिक करा

en: Path
mr: पाथ

en: Cover size: %(width)d x %(height)d pixels
mr: आवरणपृष्ठाचा आकार: %(width)d x %(height)d पिक्सेल

en: Identifier &URL
mr: ओळखणारा URL (&U)

en: Are you sure you want to delete <b>{}</b> from the book?
mr: तुम्हाला पुस्तकातून <b>{}</b> हे नक्की डिलीट करायचे आहे का?

en: BibTeX options
mr: BibTeX पर्याय

en: output
mr: आउटपुट

en: Form
mr: फॉर्म

en: Bib file encoding:
mr: Bib फाईल एनकोडिंग:

en: Fields to include in output:
mr: आउटपुटमध्ये सामील करायचे रकाने:

en: BibTeX entry type:
mr: BibTeX प्रविष्टीचा प्रकार:

en: Add file paths with formats?
mr: स्वरूपांसह फाईल पाथ जोडायचे का?

en: CSV/XML options
mr: CSV/XML पर्याय

en: Drag and drop to re-arrange fields
mr: रकान्यांची फेरमांडणी करण्यासाठी खेचून जागेवर टाका

en: Select &visible
mr: दृश्यातले निवडा (&v)

en: Select the fields currently shown in the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीत सध्या दाखवले जाणारे रकाने निवडा

en: &Sort by booklist
mr: पुस्तकांच्या यादीनुसार क्रमवारी लावा (&S)

en: Sort the fields by their position in the book list
mr: पुस्तकाच्या यादीतील स्थानानुसार रकान्यांची क्रमवारी लावा

en: Library name
mr: पुस्तकालयाचे नाव

en: Number
mr: अंक

en: E-book options
mr: ई-पुस्तक पर्याय

en: Catalogs
mr: पुस्तकांच्या याद्या

en: Read book
mr: पुस्तक वाचा

en: Wishlist item
mr: वस्तू विशलिस्ट करा

en: any date
mr: कोणताही दिनांक

en: any value
mr: कोणतेही मूल्य

en: unspecified
mr: अविनिर्दिष्ट

en: No genres will be excluded
mr: कोणतेही झाँरे वगळले जाणार नाहीत

en: regex error: %s
mr: regex त्रुटी: %s

en: All genres will be excluded
mr: सर्व झाँरे वगळले जातील

en: Delete saved catalog preset
mr: सेव्ह केलेला कॅटालॉग प्रिसेट डिलीट करा

en: The selected saved catalog preset will be deleted. Are you sure?
mr: सेव्ह केलेला कॅटालॉग प्रिसेट डिलीट केला जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?

en: Save catalog preset
mr: कॅटालॉग प्रिसेट सेव्ह करा

en: Preset name:
mr: प्रीसेट नाव:

en: You must provide a name.
mr: नाव पुरवणे आवश्यक आहे.

en: Are you sure you want to delete '%s'?
mr: तुम्हाला '%s' नक्की डिलीट करायचे आहे का?

en: Are you sure you want to delete rules #%(first)d-%(last)d?
mr: तुम्हाला #%(first)d-%(last)d हे नियम नक्की डिलीट करायचे आहेत का?

en: Delete Rule
mr: नियम डिलीट करा

en: False
mr: खोटे

en: True
mr: होय

en: Field
mr: रकाना

en: Value
mr: मूल्य

en: Prefix
mr: पूर्वप्रत्यय

en: Presets
mr: प्रिसेट

en: Select catalog preset to load
mr: लोड करण्यास कॅटालॉग प्रिसेट निवडा

en: Save current catalog settings as preset
mr: वर्तमान कॅटालॉग सेटिंग्स हे प्रिसेटच्या रुपात सेव्ह करा

en: Save
mr: सेव्ह करा

en: Delete current preset
mr: सध्याचा प्रीसेट डिलीट करा

en: Delete
mr: डिलीट करा

en: Included sections
mr: सामील केलेले अनुभाग

en: List of books, sorted by Author
mr: पुस्तकांची यादी, लेखकाच्या क्रमात

en: &Authors
mr: लेखक (&A)

en: List of books, sorted by Title
mr: पुस्तकांची यादी, शीर्षकाच्या क्रमात

en: &Titles
mr: शीर्षक (&T)

en: List of series books, sorted by Series
mr: मालिकेतली पुस्तकांची यादी, मालिकांच्या क्रमात

en: &Series
mr: मालिका (&S)

en: List of books, sorted by genre
mr: पुस्तकांची यादी, झाँरेनुसार क्रमात

en: &Genres
mr: झाँरे (&G)

en: Field containing genres
mr: झाँरे असलेला रकाना

en: List of books, sorted by date added to calibre
mr: पुस्तकांची यादी, कॅलिबरला जोडल्याच्या दिनांकाच्या क्रमात

en: &Recently added
mr: अलीकडे जोडलेली (&R)

en: &Descriptions
mr: वर्णने (&D)

en: Prefixes
mr: पूर्वप्रत्यय

en: Excluded books
mr: वगळलेली पुस्तके

en: Excluded genres
mr: वगळलेले झाँरे

en: Genres to &exclude (regex):
mr: वगळायचे झाँरे (regex) (&e):

en: Reset to default
mr: डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा

en: Results of regex:
mr: regex चे निकाल:

en: Tags that will be excluded as genres
mr: झाँरे म्हणून वगळले जालीत असे टॅग

en: Other options
mr: इतर पर्याय

en: &Before
mr: अगोदर (&B)

en: &After
mr: नंतर (&A)

en: Include &separator
mr: विभाजक सामील करा (&s)

en: &Merge with comments:
mr: टिप्पण्यांसह विलीन करा (&M):

en: Catalog cover:
mr: कॅटालॉगचे आवरणपृष्ठ:

en: Generate new cover
mr: नवीन आवरणपृष्ठ उत्पन्न करा

en: Use existing cover
mr: अस्तित्वातले आवरणपृष्ठ वापरा

en: E&xtra Description note:
mr: अतिरिक्त वर्णन टीप (&x):

en: &Thumb width:
mr: थंबनेलची रुंदी (&T):

en:  inch
mr: इंच

en: For books with multiple authors, list each author separately
mr: अनेक लेखक असणार्‍या पुस्तकांसाठी प्रत्येक लेखक विभक्तपणे सूचित करा

en: Tab template for catalog.ui
mr: catalog.ui साठी टॅब साचा

en: Toggle
mr: टॉगल करा

en: Main window layout
mr: मुख्य विंडोचे लेआउट

en: Tag browser
mr: टॅग ब्राउझर

en: Cover browser
mr: आवरणपृष्ठ ब्राउझर

en: Toggle layout between wide and narrow
mr: लेआउट रुंद आणि अरुंदमध्ये टॉगल करा

en: Details:
mr: तपशील:

en: Bold
mr: ठळक

en: Italic
mr: तिर्यक

en: Underline
mr: अधोरेखित करा

en: Strikethrough
mr: मध्यरेखित

en: Superscript
mr: सुपरस्क्रीप्ट

en: Subscript
mr: सबस्क्रिप्ट

en: Ordered list
mr: क्रमित यादी

en: Unordered list
mr: अक्रमित यादी

en: Align left
mr: डावीकडे सरेखित करा

en: Align center
mr: मधोमध सरेखित करा

en: Align right
mr: उजवीकडे सरेखित करा

en: Undo
mr: अनडू

en: Redo
mr: रीडू

en: Remove formatting
mr: स्वरूपण काढून टाका

en: Paste and match style
mr: पेस्ट करून स्टाईल जुळवा

en: Cut
mr: कट करा

en: Foreground color
mr: अग्रभूमीचा रंग

en: Background color
mr: पार्श्वभूमीचा रंग

en: Insert link
mr: लिंक घाला

en: Insert link or image
mr: लिंक किंवा चित्र घाला

en: Insert image
mr: चित्र घाला

en: Insert separator
mr: विभाजक घाला

en: Clear
mr: साफ करा

en: Upper case
mr: अपरकेस

en: Lower case
mr: लोवरकेस

en: Swap case
mr: केस स्वॅप करा

en: Title case
mr: टायटल केस

en: Style text block
mr: मजकूर ब्लॉक स्टाईल करा

en: Style the selected text block
mr: निवडलेला मजकूर ब्लॉक स्टाईल करा

en: Heading {0}
mr: मथळा {0}

en: Normal
mr: सामान्य

en: Blockquote
mr: ब्लॉकक्वोट

en: Download images
mr: चित्र डाउनलोड करा

en: Download all remote images in the pasted content?
mr: पेस्ट केलेल्या सामग्रीतील सर्व दूरस्थ चित्र डाउनलोड करायची का?

en: Downloading images...
mr: चित्र डाउनलोड करत आहे...

en: Downloading {}...
mr: {} डाउनलोड करत आहे...

en: Could not download {0} with error:
mr: {0} डाउनलोड करता आले नाही. ही त्रुटी आढळली:

en: Failed to download some images
mr: काही चित्र डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: Some images could not be downloaded, click "Show details" to see which ones
mr: काही चित्र डाउनलोड करता आली नाहीत. कोणती ती पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Choose foreground color
mr: अग्रभूमीचा रंग निवडा

en: Choose background color
mr: पार्श्वभूमीचा रंग बदला

en: Choose image
mr: चित्र निवडा

en: Invalid URL
mr: अवैध URL

en: The URL %r is invalid
mr: %r हा URL अवैध आहे

en: You must download the image to your computer, URLs pointing to remote images are not supported.
mr: तुम्ही हे चित्र तुमच्या संगणकात डाउनलोड करून घ्यायला हवे. दूरस्थ चित्रांना निर्देशित करणारे URL समर्थित नाहीत.

en: Create link
mr: लिंक बनवा

en: &File
mr: फाईल (&F)

en: Images
mr: चित्र

en: Choose file
mr: फाईल निवडा

en: &Data file
mr: डेटा फाईल (&D)

en: F&older
mr: फोल्डर (&o)

en: Choose folder
mr: फोल्डर निवडा

en: Enter &URL:
mr: URL प्रविष्ट करा (&U):

en: Enter &name (optional):
mr: नाव प्रविष्ट करा (पर्यायी) (&n):

en: Choose a file on your computer:
mr: तुमच्या संगणकावरील एखादी फाईल निवडा:

en: Shrink image to fit within:
mr: एवढ्यात बसण्याइतपत चित्र छोटे करा:

en: &Width:
mr: रुंदी (&W):

en: &Height:
mr: उंची (&H):

en: Enter new size for image
mr: चित्रासाठी नवीन आकार प्रविष्ट करा

en: Image...
mr: चित्र...

en: Change size
mr: आकार बदला

en: Float to the left
mr: डावीकडे तरंगवा

en: Float to the right
mr: उजवीकडे तरंगवा

en: Remove this image
mr: हे चित्र काढून टाका

en: Open link
mr: लिंक उघडा

en: Fonts
mr: फाँट

en: Change case
mr: केस बदला

en: %s toolbars
mr: %s टूलबार

en: Hide
mr: लपवा

en: Show
mr: दाखवा

en: &Normal view
mr: साधारण दृश्य (&N)

en: &HTML source
mr: HTML स्रोत (&H)

en: AZW3 output
mr: AZW3 आउटपुट

en: Do not add &Table of Contents to book
mr: पुस्तकात अनुक्रमणिका जोडू नका (&T)

en: &Title for Table of Contents:
mr: अनुक्रमणिकेचे शीर्षक (&T):

en: Put generated Table of Contents at &start of book instead of end
mr: उत्पन्न केलेली अनुक्रमणिका पुस्तकाच्या शेवटी घालण्याऐवजी पुस्तकाच्या सुरुवातीला घाला (&s)

en: Disable &compression of the file contents
mr: फाईलच्या सामग्रीचे संपीडन निष्क्रिय करा (&c)

en: Enable &sharing of book content via Facebook, etc. WARNING: Disables last read syncing
mr: पुस्तकाची सामग्री फेसबुक इ. ने शेअऱ करणे सक्रिय करा. चेतावणी: याने "याआधी वाचलेले" सिंक निष्क्रिय केले जाईल

en: None of the selected books have saved conversion settings.
mr: कोणत्याही निवडलेल्या पुस्तकांत सेव्ह केलेले रुपांतर सेटिंग नाहीत.

en: Bulk convert one book
mr: एका पुस्तकाचे मोठ्या प्रमाणात रुपांतर करा

en: Bulk convert {} books
mr: {} पुस्तकांचे मोठ्या प्रमाणात रुपांतर करा

en: Comic input
mr: कॉमिक इनपुट

en: input
mr: इनपुट

en: &Number of colors:
mr: रंगांची संख्या (&N):

en: off
mr: बंद

en: Disable &normalize
mr: नॉर्मलाईझ करणे निष्क्रिलय करा (&n)

en: Keep &aspect ratio
mr: प्रसर गुणोत्तर ठेवा (&a)

en: Disable &sharpening
mr: तीक्ष्णन निष्क्रिय करा (&s)

en: Disable &trimming
mr: छोटणे निष्क्रिय करा (&t)

en: &Wide
mr: रुंद (&W)

en: &Right to left
mr: उजवीकडून डावीकडे (&R)

en: Don't so&rt
mr: क्रमवारी लावू नका (&r)

en: &Disable comic processing
mr: कॉमिक संस्करण निष्क्रिय करा (&D)

en: &Output format:
mr: आउटपुट स्वरूप (&O):

en: Don't add links to &pages to the Table of Contents for CBC files
mr: CBC फालयींसाठी पानांच्या लिंक अनुक्रमणिकेत जोडू नका (&p)

en: Debug
mr: डीबग

en: Debug the conversion process.
mr: रुपांतर प्रक्रिया डीबग करा.

en: Choose debug folder
mr: डीबग फोल्डर निवडा

en: Invalid debug folder
mr: अवैध डीबग फोल्डर

en: Failed to create debug folder
mr: डीबग फोल्डर बनवण्यात अपयशी

en: DOCX input
mr: DOCX इनपुट

en: DOCX output
mr: DOCX आउटपुट

en: Paper si&ze:
mr: कागदाचा आकार (&z):

en: &Custom size:
mr: सानुकूल आकार (&C):

en: Page &bottom margin
mr: पानाच्या खालचा समास (&b)

en: Page &left margin
mr: पानाच्या डावीकडचा समास (&l)

en: Page &right margin
mr: पानाच्या उजवीकडचा समास (&r)

en: Page &top margin
mr: पानाच्या वरचा समास (&t)

en: Do not insert the &Table of Contents as a page at the start of the document
mr: अनुक्रमणिका दस्तऐवजाच्या सुरुवातीला पानाच्या रूपात घालू नका (&T)

en: Do not insert &cover as image at start of document
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला चित्राच्या रूपात आवरणपृष्ठ घालू नका (&c)

en: EPUB output
mr: EPUB आउटपुट

en: EP&UB version:
mr: EPUB आवृत्ती (&U):

en: No default &cover
mr: कोणतेही डिफॉल्ट आवरणपृष्ठ नाही

en: Split files &larger than:
mr: यापेक्षा मोठ्या फायली अलग करा (&l):

en: No &SVG cover
mr: SVG आवरणपृष्ठ नाही (&S)

en: &Title for inserted ToC:
mr: घातलेल्या अनुक्रमणिकेचे शीर्षक (&T):

en:  KB
mr:  कि.बा.

en: Put inserted Table of Contents at the &end of the book
mr: घातलेली अनुक्रमणिका पुस्तकाच्या शेवटी ठेवा (&e)

en: Preserve cover &aspect ratio
mr: आवरणपृष्ठाचे प्रसर गुणोत्तर जपा (&a)

en: Shrink &images larger than:
mr: यापेक्षा मोठी असलेली चित्र छोटी करा (&i):

en: FB2 input
mr: FB2 इनपुट

en: Do not insert a &Table of Contents at the beginning of the book
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला अनुक्रमणिका घालू नका (&T)

en: FB2 output
mr: FB2 आउटपुट

en: &Sectionize:
mr: याप्रमाणे अनुभाग करा (&S):

en: &Genre:
mr: झाँरे (&G):

en: Font rescaling wizard
mr: फाँट पुन्हा स्केल करायचे विझर्ड

en: &Output document
mr: आउटपुट दस्तऐवज (&O)

en: &Base font size:
mr: फाँटचा पायाभूत आकार (&B):

en: Font size &key:
mr: फाँटच्या आकाराची चावी (&k):

en: Use &default values
mr: डिफॉल्ट मूल्य वापरा (&d)

en: &Input document
mr: इनपुट दस्तऐवज (&I)

en: &Font size:
mr: फाँटचा आकार (&F):

en: 0.0 pt
mr: 0.0 पॉ

en: Remove unnecessary hyphens
mr: अनावश्यक जोडचिन्ह काढून टाका

en: Italicize common words and patterns
mr: सामान्य शब्द व पॅटर्न तिर्यक करा

en: HTMLZ output
mr: HTMLZ आउटपुट

en: How to handle &CSS
mr: CSS कसे सांभाळायचे (&C)

en: How to handle class &based CSS
mr: क्लासवर आधारित CSS कसे सांभाळायचे (&b)

en: KEPUB output
mr: KEPUB आउटपुट

en: Control the look and feel of the output.
mr: आउटपुटचे रूप आणि भाव नियंत्रित करा.

en: Original
mr: मूळ

en: Left align
mr: डावीकडे सरेखित

en: Base font si&ze:
mr: फाँटचा पायाभूत आकार (&z):

en: Wizard to help you choose an appropriate font size key
mr: उचित फाँट आकार की निवडण्यात तुमची मदत करण्यासाठी विझर्ड

en: Minim&um line height:
mr: ओळीची किमान उंची (&u):

en: L&ine height:
mr: ओळीची उंची (&i):

en: Embed font fami&ly:
mr: फाँट समूह अंतःस्थापित करा

en: &Embed all fonts in document
mr: दस्तऐवजातील सर्व फाँट अंतःस्थापित करा (&E)

en: E&xpand CSS
mr: CSS विस्तारित करा (&x)

en: Keep &ligatures
mr: रोमन जोडाक्षरे जपून ठेवा (&l)

en: &Fonts
mr: फाँट (&F)

en: &Transliterate Unicode characters to ASCII
mr: युनिकोड कॅरॅक्टरांचे ASCII मध्ये लिप्यांतर करा

en: I&nput character encoding:
mr: इनपुट कॅरॅक्टर एनकोडिंग (&n):

en: T&ext
mr: मजकूर (&e)

en: No change
mr: कोणताही बदल नाही

en: &Line size:
mr: ओळीचा आकार (&L):

en: Remove &spacing between paragraphs
mr: परिच्छेदांच्या मधली जागा काढून टाका (&s)

en: Insert &blank line between paragraphs
mr: परिच्छेदांच्या मध्ये रिक्त असलेली ओळ घाला (&b)

en: &Layout
mr: लेआउट (&L)

en: E&xtra CSS
mr: अतिरिक्त CSS

en: Filter style information
mr: स्टाईलची माहिती गाळा

en: Select what style information you want completely removed:
mr: तुम्हाला जी स्टाईल माहिती पूर्णपणे काढून टाकायची आहे ती निवडा:

en: Removes the font-family CSS property
mr: font-family हा CSS गुणधर्म काढून टाकतो

en: &Margins
mr: समास (&M)

en: Removes the padding CSS properties
mr: CSS मधील पॅडिंग गुणधर्म काढून टाकतो

en: &Padding
mr: पॅडिंग (&P)

en: Convert floating images/text into static images/text
mr: तरंगणार्‍या चित्र/मजकूर यांचे स्थिर चित्र/मजकूर मध्ये रुपांतर करा

en: Removes foreground and background colors
mr: अग्रभूमी व पार्श्वभूमीचे रंग काढून टाकतो

en: &Colors
mr: रंग (&C)

en: Other CSS Propert&ies:
mr: इतर CSS गुणधर्म (&i):

en: &Styling
mr: स्टाईलिंग (&S)

en: &Transform styles
mr: स्टायली परिवर्तित करा (&T)

en: Transform &HTML
mr: HTML परिवर्तित करा (&H)

en: LRF output
mr: LRF आउटपुट

en: Render &tables as images
mr: टेबल चित्र म्हणून रेंडर करा (&t)

en: Add &header
mr: शीर्षलेख जोडा (&h)

en: Header &format:
mr: शीर्षलेखाचा स्वरूप (&f):

en: &Embed fonts
mr: फाँट अंतःस्थापित करा (&E)

en: &Serif font family:
mr: सेरिफ फाँट समूह (&S):

en: S&ans-serif font family:
mr: सांस-सेरिफ फाँट समूह (&a):

en: &Monospace font family:
mr: मोनोस्पेस फाँट समूह (&M):

en: Header &separation:
mr: शीर्षलेख विभाजन (&s):

en: &Wordspace:
mr: वर्डस्पेस (&W):

en: Metadata
mr: मेटाडेटा

en: This book has no cover
mr: या पुस्तकाला आवरणपृष्ठ नाही

en: Choose cover for
mr: यासाठी आवरणपृष्ठ निवडा:

en: Cannot read
mr: वाचू शकत नाही

en: You do not have permission to read the file:
mr: ही फाईल वाचण्यास तुमच्याकडे परवानगी नाही:

en: Error reading file
mr: फाईल वाचण्यात त्रुटी

en: <p>There was an error reading from file: <br /><b>
mr: <p>ही फाईल वाचण्यात त्रुटी आढळली: <br /><b>

en:  is not a valid picture
mr:  हे वैध चित्र नाही

en: Failed to change on disk location of this book's files.
mr: या पुस्तकाच्या काही फायलींचे डिस्कवरील स्थान बदलण्यात अयशस्वी.

en: Book cover
mr: पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ

en: Change &cover image:
mr: आवरणपृष्ठाचे चित्र बदला (&c):

en: Browse for an image to use as the cover of this book.
mr: या पुस्तकासाठी आवरणपृष्ठ म्हणून वापरायला चित्र चाळून शोधा.

en: Use cover from &source file
mr: स्रोत फायलीचे आवरणपृष्ठ वापरा (&s)

en: &Title:
mr: शीर्षक (&T):

en: Change the title of this book
mr: या पुस्तकाचे शीर्षक बदला

en: &Author(s):
mr: लेखक (&A):

en: Change the author(s) of this book. Multiple authors should be separated by a comma
mr: या पुस्तकाचा (किंवा पुस्तकाचे) लेखक बदला. अनेक लेखक असल्यास त्यांना स्वल्पविरामाने विभाजित करा

en: &Publisher:
mr: प्रकाशक (&P):

en: Ta&gs:
mr: टॅग (&g):

en: &Series:
mr: मालिका (&S):

en: List of known series. You can add new series.
mr: माहीत असलेल्या मालिकांची यादी. तुम्ही नवीन मालिका जोडू शकता.

en: Book
mr: पुस्तक

en: MOBI output
mr: MOBI आउटपुट

en: Ignore &margins
mr: समास दुर्लक्ष करा (&m)

en: Do not convert all images to &JPEG (may result in images not working in older viewers)
mr: सर्व चित्रांचे JPEG ला रुपांतर करू नका (याने जुन्या दृश्यकांमध्ये चित्र न दिसण्याची समस्या घडू शकते)

en: Kindle options
mr: Kindle विकल्प

en: MOBI file &type:
mr: MOBI फाईल प्रकार (&t):

en: Personal Doc tag:
mr: वैयक्तिक दस्तऐवजाचा टॅग:

en: Default profile
mr: डिफॉल्ट प्रोफाईल

en: unlimited
mr: अमर्यादित

en: %(width)d x %(height)d pixels
mr: %(width)d x %(height)d पिक्सेल

en: Screen size: %s
mr: पडद्याचा आकार: %s

en: Page setup
mr: पानाची मांडणी

en: &Output profile:
mr: आउटपुट प्रोफाईल (&O):

en: Profile description
mr: प्रोफायलीचे वर्णन

en: &Input profile:
mr: इनपुट प्रोफाईल (&I):

en: Margins
mr: समास

en: &Left:
mr: डावीकडचा (&L):

en: Unchanged
mr: न बदलेले

en: &Top:
mr: वरचा (&T):

en: &Right:
mr: उजवीकडचा (&R):

en: &Bottom:
mr: खालचा (&B):

en: PDB output
mr: PDB आउटपुट

en: &Format:
mr: स्वरूप (&F):

en: Output &encoding:
mr: आउटपुट एनकोडिंग (&e):

en: PDF input
mr: PDF इनपुट

en: Remove headers at &top of page by:
mr: पानाच्या सर्वात वरचा शीर्षलेख एवढ्याने काढून टाका (&t):

en: Automatically
mr: आपोआप

en:  px
mr:  पि

en: Regular expression to remove &header at top of page:
mr: पानाच्या सर्वात वर असलेला शीर्षलेख काढून टाकण्यास रेग्युलर एक्सप्रेशन (&h):

en: No &images
mr: चित्र नाहीत (&i)

en: Regular expression to remove &footer at bottom of page:
mr: पानाच्या सर्वात खाली असलेला तळलेख काढून टाकण्यास रेग्युलर एक्सप्रेशन (&f):

en: PDF &engine:
mr: PDF इंजिन (&e):

en: PDF output
mr: PDF आउटपुट

en: Use page margins from the &document being converted
mr: रुपांतर होत असलेल्या दस्तऐवजाच्या पानाचे समास वापरा (&d)

en: &Use the paper size set in output profile
mr: आउटपुट प्रोफायलीत सेट केलेला कागदाचा आकार वापरा (&U)

en: &Paper size:
mr: कागदाचा आकार (&P):

en: &Unit:
mr: एकक (&U):

en: Preserve &aspect ratio of cover
mr: आवरणपृष्ठांचे प्रसर गुणोत्तर जपा (&a)

en: Add page &numbers to the bottom of every page
mr: प्रत्येक पानाच्या खाली पानाची संख्या जोडा (&n)

en: Add a printable &Table of Contents at the end
mr: छापता येण्यासारखी अनुक्रमणिका शेवटला जोडा (&T)

en: &Title for ToC:
mr: अनुक्रमणिकेचे शीर्षक (&T):

en: Serif famil&y:
mr: सेरिफ समूह (&y):

en: Sans fami&ly:
mr: सांस समूह (&l):

en: &Monospace family:
mr: मोनोस्पेस समूह (&M):

en: S&tandard font:
mr: मानक फाँट (&t):

en: Default font si&ze:
mr: फाँटचा डिफॉल्ट आकार (&z):

en: Monospace &font size:
mr: मोनोस्पेस फाँटचा आकार (&f):

en: Page &number map:
mr: पृष्ठक्रमांकांचा नकाशा (&n):

en: Page  margins
mr: पानाचे समास

en: Page headers and footers
mr: पानाचे शीर्षलेख व तळलेख

en: &Header template:
mr: शीर्षलेखाचा साचा (&H):

en: &Footer template:
mr: तळलेखाचा साचा (&F):

en: &Break long words at the end of lines
mr: ओळींच्या शेवटी असलेले मोठे शब्द मोडा (&B)

en: Discard book &cover
mr: पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ फेकून द्या (&c)

en: PMLZ output
mr: PMLZ आउटपुट

en: RB output
mr: RB आउटपुट

en: No formats available
mr: कोणतेही स्वरूप उपलब्ध नाही

en: Could not open file
mr: फाईल उघडता आली नाही

en: Could not open the file, do you have it open in another program?
mr: फाईल उघडता आली नाही. ती कोणत्या दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडी आहे का?

en: Failed to generate markup for testing. Click "Show details" to learn more.
mr: चाचणी करण्यासाठी मार्कअप उत्पन्न करण्यात अपयशी. अधिक जाणून घेण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Failed to generate preview
mr: पूर्वावलोकन उत्पन्न करण्यात अपयशी

en: Open book
mr: पुस्तक उघडा

en: &Test
mr: चाचणी करा (&T)

en: Goto:
mr: येथे जा:

en: &Previous
mr: मागील

en: &Next
mr: पुढील

en: Preview
mr: पूर्वावलोकन

en: RTF input
mr: RTF इनपुट

en: Ignore &WMF images in the RTF file
mr: RTF फायलीतील WMF चित्र दुर्लक्ष करा (&W)

en: Search &
    replace
mr: शोधा &
    फेरबदल करा

en: &Search regular expression:
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन शोधा (&S):

en: Replacement text
mr: फेरबदलीचे मजकूर

en: Search regular expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशनचा शोध घ्या

en: Failed to read
mr: वाचण्यात अपयशी

en: Failed to load patterns from %s, click "Show details" to learn more.
mr: %s पासून पॅटर्न लोड करण्यात अपयशी. अधिक जाणून घेण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Invalid regular expression
mr: अवैध रेग्युलर एक्सप्रेशन

en: Invalid regular expression: %s
mr: अवैध रेग्युलर एक्सप्रेशन: %s

en: &Replacement text:
mr: फेरबदलीचे मजकूर (&R):

en: &Add
mr: जोडा (&A)

en: Remove the currently selected expression
mr: सध्या निवडलेला एक्सप्रेशन काढून टाकतो

en: &Remove
mr: काढून टाका (&R)

en: &Load
mr: लोड करा (&L)

en: &Save
mr: सेव्ह करा (&S)

en: Move expression up.
mr: एक्सप्रेशन वर न्या.

en: Move expression down.
mr: एक्सप्रेशन खाली न्या.

en: Restore &defaults
mr: डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा (&d)

en: &Input format:
mr: इनपुट स्वरूप (&I):

en: Convert
mr: रुपांतर

en: SNB output
mr: SNB आउटपुट

en: Hide &chapter name
mr: अध्यायाचे नाव लपवा (&c)

en: Insert &empty line between paragraphs
mr: परिच्छेदांच्या मध्ये रिकामी ओळ घाला (&e)

en: Invalid XPath
mr: अवैध XPath

en: Chapter &mark:
mr: अध्यायाचे चिन्ह (&m):

en: Insert &metadata as page at start of book
mr: पुस्तकाच्या सुरुवातीला एका पानाच्या रुपात मेटाडेटा घाला (&m)

en: Remove &fake margins
mr: खोटे समास काढून टाका (&f)

en: Remove first &image
mr: पहिले चित्र काढून टाका (&i)

en: Add &alt text to images
mr: चित्रांना वैकल्पिक मजकूर जोडा (&a)

en: Table of
    Contents
mr: अनुक्रमणिका

en: Control the creation/conversion of the Table of Contents.
mr: अनुक्रमणिकेचे निर्माण/रुपांतर नियंत्रित करा

en: &Force use of auto-generated Table of Contents
mr: आपोआप उत्पन्न केलेल्या अनुक्रमणिकेचा जबरदस्तीने वापर करा (&F)

en: Do not add &detected chapters to the Table of Contents
mr: सापडून आलेले अध्याय अनुक्रमणिकेत जोडू नका (&d)

en: Number of &links to add to Table of Contents:
mr: अनुक्रमणिकेत जोडायच्या लिंकांची संख्या (&l):

en: TOC &filter:
mr: अनुक्रमणिका गाळणी (&f):

en: <a href="%s">Help with using these options to generate a Table of Contents</a>
mr: <a href="%s">अनुक्रमणिका उत्पन्न करण्यासाठी या पर्यायांचा वापर कसा करावा, याविषयी मदत</a>

en: TXT input
mr: TXT इनपुट

en: &Paragraph style:
mr: परिच्छेदाची शैली (&P):

en: &Formatting style:
mr: स्वरूपण शैली (&F):

en: Common
mr: सामान्य

en: Preserve &spaces
mr: स्पेस जपून ठेवा (&s)

en: Markdown
mr: मार्कडाउन

en: TXT output
mr: TXT आउटपुट

en: General
mr: साधारण

en: &Line ending style:
mr: ओळ संपवायची शैली (&L):

en: &Formatting:
mr: स्वरूपण (&F):

en: Plain
mr: साधे

en: &Maximum line length:
mr: ओळीची कमाल लांबी (&M):

en: Markdown, Textile
mr: मार्कडाउन, टेक्सटाईल

en: Do not remove links (<a> tags) before processing
mr: संस्करण करण्याअगोदर लिंक (<a> टॅग) काढून टाकू नका

en: Do not remove image &references before processing
mr: संस्करण करण्याअगोदर चित्रांचे उल्लेख काढून टाकू नका (&r)

en: Keep text &color, when possible
mr: शक्य तेव्हा मजकुराचा रंग जपून ठेवा (&c)

en: Note that images will not be preserved. For that, convert to TXTZ, with the Output format set to markdown.
mr: चित्र जपली जाणार नाहीत याची नोंद घ्या. त्यासाठी TXTZ मध्ये रुपांतर करा, व आउटपुट स्वरूप मार्कडाउनला सेट करा.

en: TXTZ output
mr: TXTZ आउटपुट

en: Match HTML &tags with tag name:
mr: HTML टॅग हे या टॅग नावाने जुळवा (&t):

en: hr
mr: ता

en: With &value:
mr: या मूल्याचे (&v):

en: (A regular expression)
mr: (रेग्युलर एक्सप्रेशन)

en: Browse by covers
mr: आवरणपृष्ठानुसार चाळा

en: Choose color
mr: रंग निवडा

en: &Name:
mr: नाव (&N):

en: Color &1:
mr: रंग 1 (&1):

en: Color &2:
mr: रंग 2 (&2):

en: The color scheme name "%s" is invalid. It must start with a # and be at least two characters long.
mr: "%s" हे रंगांच्या योजनेचे नाव अवैध आहे. ते # ने सुरू व्हायला हवे, व त्याची लांबी किमान दोन कॅरॅक्टरची असायला हवी.

en: A color scheme with the name "%s" already exists.
mr: "%s" या नावाची रंगांची योजना आधीपासूनच अस्तित्वात आहे.

en: Choose a color scheme to be used for this generated cover.
mr: या उत्पन्न केलेल्या आवरणपृष्ठासाठी वापरायची रंगांची योजना निवडा

en: &New color scheme
mr: नवीन रंगांची योजना (&N)

en: &Edit color scheme
mr: रंगांची योजना संपादित करा (&E)

en: &Remove color scheme
mr: रंगांची योजना काढून टाका (&R)

en: &Styles
mr: स्टायली (&S)

en: Choose a style to be used for this generated cover.
mr: या उत्पन्न केलेल्या आवरणपृष्ठासाठी वापरण्यास एक स्टाईल निवडा

en: In normal cover generation, the style is chosen at random from the list of styles below. You can prevent an individual style from being chosen by unchecking it here.
mr: साधारण आवरणपृष्ठ उत्पादनात, खालील शैलींमधील एखादी शैली यादृच्छिकरित्या निवडली जाईल. एखादी शैली निवडण्यापासून प्रतिबंधित करण्यासाठी तिला तुम्ही येथे अनचेक करू शकता.

en: &Fonts and sizes
mr: फाँट आणि आकार (&F)

en: &Title font family:
mr: शीर्षकाच्या फाँटचा समूह (&T):

en: &Title font size:
mr: शीर्षकाच्या फाँटचा आकार (&T):

en: &Subtitle font family:
mr: उपशीर्षकाचा फाँट समूह (&S):

en: &Subtitle font size:
mr: उपशीर्षकाच्या फाँटचा आकार (&S):

en: &Footer font family:
mr: तळलेखाचा फाँट समूह (&F):

en: &Footer font size:
mr: तळलेखाच्या फाँटचा आकार (&F):

en: Cover &width:
mr: आवरणपृष्ठाची रुंदी (&w):

en: Cover &height:
mr: आवरणपृष्ठाची उंची (&h):

en: &Text
mr: मजकूर (&T)

en: Change the &title template
mr: शीर्षकाचा साचा बदला (&t)

en: The title template
mr: शीर्षकाचा साचा

en: Change the &sub-title template
mr: उपशीर्षकाचा साचा बदला (&s)

en: The sub-title template
mr: उपशीर्षकाचा साचा

en: Change the &footer template
mr: तळलेखाचा साचा बदला (&f)

en: The footer template
mr: तळलेखाचा साचा

en: My Color Scheme
mr: माझी रंगांची योजना

en: Cannot edit
mr: संपादित करू शकत नाही

en: Cannot edit a builtin color scheme. Create a new color scheme instead.
mr: अंतर्गत रंगांची योजना संपादित करू शकत नाही. त्याऐवजी नवीन रंगांची योजना बनवा.

en: Cannot remove
mr: काढून टाकू शकत नाही

en: Cannot remove a builtin color scheme.
mr: अंतर्गत रंगांची योजना काढून टाकू शकत नाही.

en: A sample book
mr: नमुना पुस्तक

en: Author One
mr: लेखक एक

en: Author Two
mr: लेखक दोन

en: A series of samples
mr: नमुन्यांची मालिका

en: Tag One
mr: टॅग एक

en: Tag Two
mr: टॅग दोन

en: Some publisher
mr: कोणतातरी प्रकाशक

en: Cover generation settings
mr: आवरणपृष्ठ उत्पन्न करायचे सेटिंग

en: Save these settings as the &defaults for future use
mr: भविष्यात वापरण्यास हे सेटिंग डिफॉल्ट म्हणून सेव्ह करून ठेवा

en: Save the current cover generation settings for later re-use
mr: सध्याचे आवरणपृष्ठ उत्पन्न करायचे सेटिंग नंतर पुन्हा वापरण्यास सेव्ह करून ठेवा

en: Load previously saved cover generation settings
mr: याआधी सेव्ह केलेले आवरणपृष्ठ उत्पन्न करायचे सेटिंग लोड करा

en: My cover style
mr: माझी आवरणपृष्ठाची स्टाईल

en: Name for these settings
mr: या सेटिंगांसाठी नाव

en: Theme name:
mr: थीमचे नाव:

en: If the &property:
mr: जर गुणधर्म (&p):

en: The CSS property value
mr: CSS गुणधर्म मूल्य

en: A number
mr: संख्या

en: Edit rule
mr: नियम संपादित करा

en: This rule is invalid, please remove it
mr: हा नियम अवैध आहे, तो कृपया काढून टाका

en: You can specify rules to transform styles here. Click the "Add rule" button below to get started.
mr: तुम्ही स्टायली परिवर्तित करण्यासाठी नियम येथे विनिर्दिष्ट करू शकता. सुरू करण्यासाठी खालील "नियम जोडा" बटणावर क्लिक करा.

en: Test style transform rules
mr: स्टाईल परिवर्तनाच्या नियमांची चाचणी करा

en: Enter a CSS stylesheet below and click the "Test" button
mr: खाली एखादी CSS स्टाईलशीट प्रविष्ट करा आणि मग "चाचणी करा" बटणावर क्लिक करा

en: Resulting stylesheet
mr: निकालाची स्टाईलशीट

en: Edit style transform rules
mr: स्टाईल परिवर्तनाचे नियम संपादित करा

en: E&xport
mr: निर्यात करा (&x)

en: Export these rules to a file
mr: हे नियम एका फायलीत निर्यात करा

en: &Import
mr: आयात करा (&I)

en: Import previously exported rules
mr: याआधी निर्यात केलेले नियम आयात करा

en: &Test rules
mr: नियमांची चाचणी करा (&T)

en: Save this ruleset for later re-use
mr: नियमांचा हा संच नंतर पुन्हा वापरण्यास सेव्ह करा

en: Load a previously saved ruleset
mr: याआधी सेव्ह केलेला नियमांचा संच लोड करा

en: No rules
mr: नियम नाहीत

en: There are no rules to export
mr: निर्यात करण्यास कोणतेही नियम नाहीत

en: Choose file for exported rules
mr: निर्यात केलेल्या नियमांसाठी फाईल निवडा

en: Choose file to import rules from
mr: नियम आयात करण्यास फाईल निवडा

en: Clear {0}
mr: {0} साफ करून टाका

en: Values changed
mr: मूल्य बदलले

en: Set {} to yes
mr: {} ला होय म्हणून सेट करा

en: Set {} to no
mr: {} ला नाही म्हणून सेट करा

en: Clear {}
mr: {} साफ करून टाका

en: Undefined
mr: अनिश्चित

en: Today
mr: आज

en: Exact time: {}
mr: तंतोतंत वेळ: {}

en: items
mr: वस्तू

en: Open the Manage {} window
mr: {} व्यवस्थापन विंडो उघडा

en: Open the {0} editor. If Ctrl or Shift is pressed, open the Manage {0} window
mr: {0} संपादक उघडा. Ctrl किंवा Shift दाबले असल्यास {0} व्यवस्थापनाचा विंडो उघडा

en: Set {0} to No
mr: {0} ला नाही म्हणून सेट करा

en: Set {0} to Yes
mr: {0} ला होय म्हणून सेट करा

en: Open Item editor
mr: वस्तू संपादक उघडा

en: Apply changes
mr: बदल लागू करा

en: Clear series
mr: मालिका साफ करा

en: Automatically number books
mr: पुस्तकांना आपोआप क्रमांक द्या

en: Remove all tags
mr: सर्व टॅग काढून टाका

en: tags to remove
mr: काढायचे टॅग

en: You have entered values. In order to use this editor you must first discard them. Discard the values?
mr: तुम्ही मूल्य प्रविष्ट केले आहेत. हे संपादक वापरायला ते मूल्य आधी फेकून द्यावे लागतील. मूल्य फेकून द्यायचे का?

en: No details available.
mr: तपशील उपलब्ध नाही.

en: Device no longer connected.
mr: यंत्र आता कनेक्ट केलेले नाही.

en: Get device information
mr: उपकरणाची माहिती मिळावा

en: Set library information
mr: पुस्तकालयाची माहिती सेट करा

en: Get list of books on device
mr: उपकरणावरील पुस्तकांची यादी मिळावा

en: Prepare files for transfer from device
mr: उपकरणावरून स्थानांतरित करण्यास फायली तयार करा

en: Get annotations from device
mr: उपकरणावरून अ‍ॅनोटेशन मिळवा

en: Send metadata to device
mr: उपकरणाला मेटाडाटा पाठवा

en: Send collections to device
mr: उपकरणाला संग्रह पाठवा

en: Upload one book to the device | Upload {} books to the device
mr[0]: एक पुस्तक उपकरणाला अपलोड करा
mr[1]: {} पुस्तके उपकरणाला अपलोड करा

en: Delete books from device
mr: उपकरणावरून पुस्तके काढून टाका

en: Download books from device
mr: उपकरणावरून पुस्तक डाउनलोड करा

en: View book on device
mr: उपकरणावर पुस्तक पाहा

en: Set default send to device action
mr: उपकरणाला पाठवण्याची डिफॉल्ट क्रिया सेट करा

en: Send to main memory
mr: मुख्य मेमरीला पाठवा

en: Send to storage card A
mr: स्टोरेज कार्ड एला पाठवा

en: Send to storage card B
mr: स्टोरेज कार्ड बीला पाठवा

en: Send specific format to
mr: विनिर्दिष्ट स्वरूप येथे पाठवा

en: Send and delete from library
mr: पाठवून पुस्तकालयातून डिलीट करा

en: Eject device
mr: उपकरण इजेक्ट करा

en: Error communicating with device
mr: यंत्राशी संपर्क साधताना त्रुटी आढळली

en: Manage the %s?
mr: %s व्यवस्थापित करायचे का?

en: No suitable formats
mr: कोणतेही योग्य स्वरूप नाही

en: Running jobs
mr: कामे चालवत आहे

en: Configure %s
mr: %s काँफिगर करा

en: Book already on device
mr: पुस्तक आधीपासूनच उपकरणावर आहे

en: Some books already on device
mr: काही पुस्तके आधीच उपकरणावर आहेत

en: Error talking to device
mr: उपकरणाशी बोलण्यात त्रुटी आढळली

en: There was a temporary error talking to the device. Please unplug and reconnect the device or reboot.
mr: उपकरणाशी बोलताना एक तात्पुरती त्रुटी आढळली. कृपया उपकरण अनप्लग करून पुन्हा कनेक्ट करा, किंवा रीबूट करा.

en: Device:
mr: उपकरण:

en:  detected.
mr:  सापडले.

en: No books
mr: पुस्तके नाहीत

en: selected to send
mr: पाठवण्यासाठी निवडलेली

en: No device
mr: कोणतेही उपकरण नाही

en: No device connected
mr: कोणतेही उपकरण कनेक्ट केले नाही

en: %(num)i of %(total)i books
mr: %(total)i मधून %(num)i पुस्तके

en: 0 of %i books
mr: %i मधून 0 पुस्तके

en: Choose format to send to device
mr: उपकरणाला पाठवण्यास स्वरूप निवडा

en: Cannot send: No device is connected
mr: पाठवता आले नाही: कोणतेही उपकरण कनेक्ट केले नाही

en: No card
mr: कार्ड नाही

en: Cannot send: Device has no storage card
mr: पाठवता आले नाही: उपकरणात कोणतेही स्टोरेज कार्ड नाही

en: Sending catalogs to device.
mr: उपकरणाला कॅटालॉग पाठवत आहे.

en: Sending news to device.
mr: उपकरणाला बातम्या पाठवत आहे.

en: Sending books to device.
mr: उपकरणाला पुस्तके पाठवत आहे.

en: No space on device
mr: उपकरणात जागा नाही

en: <p>Cannot upload books to device there is no more free space available
mr: <p>पुस्तके उपकरणाला अपलेड करू शकत नाही कारण अजून मुक्त जागा उपलब्ध राहिली नाही

en: Incorrect destination
mr: चुकीचे गंतव्यस्थान

en: Analyzing books on the device: %d%% finished
mr: उपकरणावरील पुस्तकांचे विश्लेषण करत आहे: %d%% पूर्ण

en: Book format sync problem
mr: पुस्तकाचे स्वरूप सिंक करण्यात समस्या

en: Some book formats in your library cannot be synced because they have dates in the future
mr: तुमच्या पुस्तकालयातील काही पुस्तकांचे स्वरूप सिंक केले जाऊ शकत नाही, कारण त्याचे दिनांक भविष्यात आहेत

en: Device
mr: उपकरण

en: Unknown formats
mr: अज्ञात स्वरूप

en: Invalid template
mr: अवैध साचा

en: The template %s is invalid:
mr: %s हा साचा अवैध आहे:

en: Use sub-folders
mr: सबफोल्डर वापरा

en: Save &template:
mr: साचा सेव्ह करा (&t):

en: No formats selected
mr: कोणतेही स्वरूप निवडले नाही

en: You must choose at least one format to send to the device
mr: उपकरणाला पाठवायला तुम्ही किमान एक स्वरूप निवडायला हवे

en: Browse for a folder on the device
mr: उपकरणातील फोल्डर चाळा

en: Select the devices to be <b>ignored</b>. calibre <b>will not</b>
                connect to devices with a checkmark next to their names.
mr: <b>दुर्लक्ष</b> करायची उपकरणे निवडा. नावांच्या बाजूला चेकमार्क
                नसणार्‍या उपकरणांना कॅलिबर कनेक्ट <b>करणार नाही</b>.

en: Send the %s format to the folder:
mr: %s स्वरूप या फोल्डरला पाठवा:

en: Folder on the device
mr: उपकरणातील फोल्डर

en: &Remove rule
mr: नियम काढून टाका (&R)

en: Format specific sending
mr: विनिर्दिष्ट स्वरूप पाठवणे

en: Add a &new rule
mr: नवीन नियम जोडा (&n)

en: Choose the formats to send to the %s
mr: %s ला जे स्वरूप पाठवायचे आहेत ते निवडा

en: &Ignore the %s in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये %s दुर्लक्ष करा (&I)

en: Change scanned &folders
mr: स्कॅन केलेले फोल्डर बदला (&f)

en: Show device information
mr: उपकरणाची माहिती दाखवा

en: Copy to clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: The %s will be ignored in calibre
mr: %s हे कॅलिबरमध्ये दुर्लक्ष केले जाईल

en: Configure
mr: काँफिगर करा

en: Cannot send to %s
mr: %s ला पाठवू शकत नाही

en: Choose folder on device
mr: उपकरणातील फोल्डर निवडा

en: <b>Scanned folders:</b>
mr: <b>स्कॅन केलेले फोल्डर:</b>

en: You can select which folders calibre will scan when searching this device for books.
mr: या उपकरणात पुस्तके शोधत असताना कॅलिबर कोणते फोल्डर स्कॅन करेल हे तुम्ही निवडू शकता

en: If you a select a previously unselected folder, any sub-folders will not be visible until you restart calibre.
mr: याआधी न निवडलेला फोल्डर निवडला, तर त्यातले सबफोल्डर कॅलिबर रिस्टार्ट करेपर्यंत दिसून येणार नाहीत.

en: Choose folders to scan
mr: स्कॅन करण्यास फोल्डर निवडा

en: File formats
mr: फाईल स्वरूप

en: Extra driver customization options
mr: ड्रायव्हर सानुकूल करण्याचे अतिरिक्त पर्याय

en: How many empty books?
mr: किती रिकामी पुस्तके आहेत?

en: How many empty books should be added?
mr: किती रिकामी पुस्तके जोडायची आहेत?

en: Set the author of the new books to:
mr: नवीन पुस्तकांचा लेखक हा सेट करा:

en: Reset author to Unknown
mr: लेखकाला "अज्ञात" असे रिसेट करा

en: Set the series of the new books to:
mr: नवीन पुस्तकांची मालिका ही सेट करा:

en: Reset series
mr: मालिका रिसेट करा

en: Set the title of the new books to:
mr: नवीन पुस्तकांचे शीर्षक हे सेट करा:

en: Reset title
mr: शीर्षक रिसेट करा

en: Also create an empty e-book in format:
mr: त्याबरोबरच या स्वरूपात एक रिकामे ई-पुस्तक बनवा:

en: &Duplicate current book
mr: वर्तमान पुस्तकाची प्रत बनवा (&D)

en: Add books by ISBN
mr: ISBN ने पुस्तके जोडा

en: &Paste from clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून पेस्ट करा (&P)

en: Check for books with the same ISBN already in library
mr: पुस्तकालयात आधीपासूनच हा ISBN असलेल्या पुस्तकांचा तपास करा

en: Convert ISBN-10 to ISBN-13 automatically
mr: ISBN-10 पासून ISBN-13 ला आपोआप रुपांतर करा

en: Some invalid ISBNs
mr: काही ISBN अवैध

en: All invalid ISBNs
mr: सर्व ISBN अवैध

en: All the ISBNs you entered were invalid. No books can be added.
mr: तुम्ही प्रविष्ट केलेले सर्व ISBN अवैध होते. कोणतीही पुस्तके जोडली जाऊ शकत नाहीत.

en: Edit authors
mr: लेखक संपादित करा

en: Edit the authors for this book. You can drag and drop to re-arrange authors
mr: या पुस्तकाचे लेखक संपादित करा. लेखक आयोजित करण्यासाठी तुम्ही खेचून सोडू शकता

en: Enter an author to add
mr: जोडण्यास लेखक प्रविष्ट करा

en: &Remove selected
mr: निवडलेले काढून टाका (&R)

en: Configure the Book details window
mr: "पुस्तकाचे तपशील" विंडो काँफिगर करा

en: Select displayed metadata
mr: दाखवलेला मेटाडेटा निवडा

en: Move the selected field up [{}]
mr: निवडलेला रकाना वर न्या [{}]

en: Move the selected field down [{}]
mr: निवडलेला रकाना खाली न्या [{}]

en: Fit &cover within view
mr: आवरणपृष्ठ दृश्यात बसवा (&c)

en: Next [%s]
mr: पुढचे [%s]

en: Previous [%s]
mr: मागचे [%s]

en: Book {} doesn't exist
mr: {} हे पुस्तक अस्तित्वात नाही

en: Configure this view
mr: हे दृश्य काँफिगर करा

en: This book is marked
mr: हे पुस्तक चिन्हांकित आहे

en: This book is marked as: %s
mr: हे पुस्तक असे चिन्हांकित केले आहे: %s

en: Path: {}
mr: पाथ: {}

en: (the current book)
mr: (सध्याचे पुस्तक)

en: (from {})
mr: ({} पासून)

en: (will not change)
mr: (बदलणार नाही)

en: My books
mr: माझी पुस्तके

en: No help available
mr: मदत उपलब्ध नाही

en: No help available for this output format.
mr: या आउटपुट स्वरूपासाठी मदत उपलब्ध नाही.

en: Generate catalog
mr: कॅटालॉग बनवा

en: Generate catalog for {0} books
mr: {0} पुस्तकांसाठी कॅटालॉग उत्पन्न करा

en: Catalo&g format:
mr: कॅटालॉग स्वरूप (&g):

en: Catalog &title (existing catalog with the same title will be replaced):
mr: कॅटालॉगचे शीर्षक (समान नावाच्या अस्तित्वात असलेल्या कॅटालॉगची फेरबदल केली जाईल) (&t):

en: &Send catalog to device automatically
mr: कॅटालॉग आपोआप यंत्राला पाठवा (&S)

en: Add the catalog to your calibre library after it is generated.
    Note that if you disable adding of the catalog to the library
    automatic sending of the catalog to the device will not work.
mr: उत्पन्न झाल्यानंतर कॅटालॉग आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयात जोडा.
    जर तुम्ही पुस्ताकलयात कॅटालॉग जोडणे निष्क्रिय केले, तर उपकरणाला
    आपोआप कॅटालॉग पाठवणे चालणार नाही याची नोंद घ्या.

en: &Add catalog to library
mr: कॅटालॉग पुस्तकालयात जोडा (&A)

en: Catalog options
mr: कॅटालॉग पर्याय

en: Also compact the notes database
mr: त्याबरोबरच टिपांचा डेटाबेस संहत करा

en: Check the database file
mr: डेटाबेस फाईल तपासा

en: This will take a while, please wait...
mr: याला जरा वेळ लागेल, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Vacuuming...
mr: व्हॅक्यूम करत आहे...

en: Open folder {}
mr: फोल्डर उघडा: {}

en: Check library -- Problems found
mr: पुस्तकालय तपासा -- समस्या सापडल्या

en: &Run the check again
mr: पुन्हा एकदा तपास चालवा (&R)

en: Copy &to clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कॉपी करा (&t)

en: &Done
mr: झाले (&D)

en: Mark &all for delete
mr: डिलीट करण्यास सर्व चिन्हांकित करा (&a)

en: Mark all deletable subitems
mr: डिलीट करता येणार्‍या सर्व उपवस्तू चिन्हांकित करा

en: Delete &marked
mr: चिन्हांकित केलेले डिलीट करा (&m)

en: Delete marked files (checked subitems)
mr: चिन्हांकित फायली(चेक केलेल्या उपवस्तू) डिलीट करा

en: Mar&k all for fix
mr: दुरुस्ती करण्यास सर्व चिन्हांकित करा (&k)

en: Mark all fixable items
mr: दुरुस्त करता येणार्‍या सर्व वस्तू चिन्हांकित करा

en: &Fix marked
mr: चिन्हांकित केलेले दुरुस्त करा (&F)

en: Fix marked sections (checked fixable items)
mr: चिन्हांकित अनुभाग (दुरुस्त करता येण्यार्‍या चेक केलेल्या वस्तू) दुरुस्त करा

en: Names to ignore:
mr: दुर्लक्ष करायची नावे:

en: Extensions to ignore:
mr: दुर्लक्ष करायचे एक्स्टेंशन:

en: (fixable)
mr: (दुरुस्त करता येईल)

en: (deletable)
mr: (डिलीट करता येण्यासारखे)

en: Path from library
mr: पुस्तकालयापासून पाथ काढा

en: The marked files and folders will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr: चिन्हांकित फायली व फोल्डर <b>कायमचे डिलीट</b> केले जातील. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Choose format
mr: स्वरूप निवडा

en: &Open with...
mr: याने उघडा (&O)...

en: Edit "Open with" applications...
mr: "याने उघडा" यादीतील ॲप्लिकेशन संपादित करा...

en: Format
mr: स्वरूप

en: Existing
mr: अस्तित्वातले

en: Convertible
mr: रुपांतर करता येणारे

en: Choose location for calibre library
mr: कॅलिबर पुस्तकालयासाठी स्थान निवडा

en: Same as current
mr: वर्तमानाशी समान

en: The location %s contains the current calibre library
mr: %s या स्थानात वर्तमान कॅलिबर पुस्तकालय आहे

en: Bad location
mr: खराब स्थान

en: You can only create libraries inside %s at the top level, not in sub-folders
mr: तुम्ही %s च्या आत केवळ सर्वात वरच्या स्तरावर पुस्तकालय बनवू शकता, सबफोल्डरांमध्ये बनवू शकत नाहीत

en: No existing library found
mr: एकही पुस्तकालय अस्तित्वात सापडले नाही

en: There is no existing calibre library at %s
mr: %s येथे कोणतेही अस्तित्वातील कॅलिबर पुस्तकालय नाही

en: Not empty
mr: रिकामे नाही

en: The folder %s is not empty. Please choose an empty folder.
mr: %s हा फोल्डर रिकामा नाही. कृपया एक रिकामा फोल्डर निवडा.

en: Moving library, please wait...
mr: पुस्तकालय हलवत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Scanning...
mr: स्कॅन करत आहे...

en: Failed to move library
mr: पुस्तकालय हलवण्यात अपयशी

en: There was an error while moving the library. The operation has been aborted. Click "Show details" for details.
mr: पुस्तकालय हलवण्यात त्रुटी आढळली. क्रिया खंडित करण्यात आली आहे. तपशील पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: No location
mr: स्थान नाही

en: No location selected
mr: स्थान निवडले नाही

en: %s is not an existing folder
mr: %s हा अस्तित्वात असलेला फोल्डर नाही

en: Choose your calibre library
mr: तुमचे कॅलिबर पुस्तकालय निवडा

en: Your calibre library is currently located at {0}
mr: तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयाचे वर्तमान स्थान येथे आहे: {0}

en: Use a previously &existing library at the chosen new location
mr: निवडलेल्या नवीन स्थानाला आधीपासून अस्तित्वातील असलेले पुस्तकालय वापरा (&e)

en: &Create an empty library at the new location
mr: नवीन स्थानाला एक रिकामे पुस्तकालय बनवा (&C)

en: New &location:
mr: नवीन स्थान (&l):

en: Note that putting the calibre library on a Networked drive <a href="{}">is not safe</a>.
mr: कॅलिबर पुस्तकालय नेटवर्क केलेल्या ड्राइव्हवर ठेवणे <a href="{}">सुरक्षित नाही</a> याची नोंद घ्या.

en: Add "%s" to toolbars or menus
mr: "%s" हे टूलबार किंवा मेन्यूमध्ये जोडा

en: Select the toolbars and/or menus to add <b>%s</b> to:
mr: <b>%s</b> जोडण्यासाठी टूलबार आणि/किंवा मेन्यू निवडा:

en: You can also customise the plugin locations using <b>Preferences -> Interface -> Toolbars</b>
mr: तुम्ही येथूनसुद्धा प्लगइनची स्थाने सानुकूल करू शकता: <b>पसंती -> इंटरफेस -> टूलबार</b>

en: Edit comments
mr: टिप्पण्या संपादित करा

en: Edit "{0}"
mr: "{0}" संपादित करा

en: Edit text
mr: मजकूर संपादित करा

en: Press Ctrl+Enter to accept or Esc to cancel
mr: स्वीकारायला Ctrl+Enter दाबा किंवा रद्द करायला Esc दाबा

en: &Show this warning again
mr: ही चेतावणी पुन्हा दाखवा (&S)

en: &Library
mr: पुस्तकालय (&L)

en: &Device
mr: उपकरण (&D)

en: Library &and device
mr: पुस्तकालयातून व उपकरणावरून (&a)

en: {num} of {series}
mr: {series} मधून {num}

en: Has cover
mr: आवरणपृष्ठ आहे

en: Target book
mr: लक्ष्याचे पुस्तक

en: Save replaced or discarded &cover
mr: बदली झालेले किंवा फेकून दिलेले आवरणपृष्ठ सेव्ह करा (&c)

en: Merge books
mr: पुस्तके विलीन करा

en: Merge metadata
mr: मेटाडेटा विलीन करा

en: Merge the metadata of the selected books into the target book
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचा मेटाडेटा लक्ष्याच्या पुस्तकात विलीन करा

en: Merge formats
mr: स्वरूप विलीन करा

en: Merge the book files of the selected books into the target book
mr: निवडलेल्या पुस्तकांच्या फायली लक्ष्याच्या पुस्तकात विलीन करा

en: Delete merged books
mr: विलीन केलेली पुस्तके डिलीट करा

en: Replace existing cover
mr: अस्तित्वातील आवरणपृष्ठाची फेरबदल करायची करा

en: Replace the cover in the target book with the dragged cover
mr: लक्ष्याच्या पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ खेचून आणलेल्या आवरणपृष्ठाशी फेरबदल करा

en: Save alternate cover
mr: वैकल्पिक आवरणपृष्ठ सेव्ह करा

en: Book formats and metadata from the selected books will be merged into the target book ({title}).
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचा मेटाडेटा आणि स्वरूप हे लक्ष्याचा पुस्तकात ({title}) विलीन केले जातील.

en: The dragged cover will be used.
mr: खेचून आणलेले आवरणपृष्ठ वापरले जाईल.

en: Metadata from the selected books will be merged into to the target book ({title}). Formats will not be merged.
mr: निवडलेल्या पुस्तकांचा मेटाडेटा लक्ष्याच्या पुस्तकात ({title}) विलीन केला जाईल. स्वरूप विलीन केले जाणार नाहीत.

en: After being merged, the selected books will be <b>deleted</b>.
mr: विलीन झाल्यानंतर निवडलेली पुस्तके <b>डिलीट</b> केली जातील.

en: Are you <b>sure</b> you want to proceed?
mr: तुम्हाला <b>नक्की</b> पुढे जायचे आहे का?

en: Path to folder to connect to
mr: कनेक्ट करण्यासाठी फोल्डरचा पाथ

en: Select folder to open as device
mr: उपकरणाच्या रूपात जो फोल्डर उघडायचा आहे तो निवडा

en: Connect as device
mr: उपकरणाच्या रूपात कनेक्ट करा

en: Filter the device list
mr: उपकरणांची यादी गाळा

en: Generic Folder device
mr: साधारण फोल्डर उपकरण

en: Connecting as device: {}
mr: उपकरणाच्या रूपात कनेक्ट करत आहे: {}

en: ERROR
mr: त्रुटी

en: Create a new news source by clicking one of the buttons below
mr: खालील बटणांमधील एकावर क्लिक करून एक नवीन बातम्यांचे स्रोत बनवा

en: &Edit this recipe
mr: ही पाककृती संपादित करा (&E)

en: &Remove this recipe
mr: ही पाककृती काढून टाका (&R)

en: S&ave recipe as file
mr: पाककृती फाईलच्या रूपात सेव्ह करा (&a)

en: &Download this recipe
mr: ही पाककृती डाउनलोड करा (&D)

en: Save recipe
mr: पाककृती सेव्ह करा

en: Recipes
mr: पाककृत्या

en: Are you sure you want to permanently remove this recipe?
mr: तुम्हाला नक्की ही पाककृती कायमची काढून टाकायची आहे का?

en: Recipe &title:
mr: पाककृतीचे शीर्षक (&t):

en: day(s)
mr: दिवस

en: The oldest article to download
mr: डाउनलोड करण्यास सर्वात जुना लेख

en: &Oldest article:
mr: सर्वात जुना लेख (&O):

en: Maximum number of articles to download per feed.
mr: प्रति फीड लेख डाउनलोड करायची कमाल संख्या

en: &Max. number of articles per feed:
mr: प्रत्येक फीडमधील लेखांची कमाल संख्या (&M):

en: Feeds in recipe
mr: पाककृतीतील फीड

en: Move selected feed up
mr: निवडलेली फीड वर न्या

en: Remove selected feed
mr: निवडलेली फीड काढून टाका

en: Move selected feed down
mr: निवडलेली फीड खाली न्या

en: Add feed to recipe
mr: पाककृतीत फीड जोडा

en: &Feed title:
mr: फीडचे शीर्षक (&F):

en: Feed &URL:
mr: फीडचे URL (&U):

en: &Add feed
mr: फीड जोडा (&A)

en: Add this feed to the recipe
mr: ही फीड पाककृतीत जोडा

en: No feed title
mr: फीडचे शीर्षक नाही

en: You must specify a title for the feed
mr: फीडसाठी शीर्षक विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: No feed URL
mr: फीडचे URL नाही

en: You must specify a URL for the feed
mr: फीडसाठी URL विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Title required
mr: शीर्षक आवश्यक

en: You must give your news source a title
mr: तुमच्या बातम्यांच्या स्रोताला शीर्षक देणे आवश्यक आहे

en: Feed required
mr: फीड आवश्यक

en: You must add at least one feed to your news source
mr: तुमच्या बातम्यांच्या स्रोतात किमान एक तरी फीड जोडायला हवी

en: Invalid recipe
mr: अवैध पाककृती

en: My news source
mr: माझे बातम्यांचे स्रोत

en: For help with writing advanced news recipes, see the <a href="%s">User Manual</a>
mr: प्रगत बातम्यांच्या पाककृतींविषयी मदतीसाठी <a href="%s">प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका</a> पाहा

en: Choose builtin recipe
mr: अंतर्गत पाककृती निवडा

en: Go
mr: वाई

en: Choose recipe
mr: पाककृती निवडा

en: You must choose a recipe to customize first
mr: सानुकूल करण्यासाठी आधी पाककृती निवडणे आवश्यक आहे

en: Add custom news source
mr: सानुकूल बातम्यांचे स्रोत जोडा

en: &New recipe
mr: नवीन पाककृती (&N)

en: Customize &builtin recipe
mr: अंतरगत पाककृती सानुकूल करा (&b)

en: Customize a builtin news download source
mr: अंतर्गत बातम्या डाउनलोड करण्याचे स्रोत सानुकूल करा

en: Load a recipe from a file
mr: फायलीतून पाककृती लोड करा

en: Load recipe from &file
mr: फायलीतून पाककृती लोड करा (&f)

en: &Show recipe files
mr: पाककृतींच्या फायली दाखवा (&S)

en: Show the folder containing all recipe files
mr: सर्व पाककृतींच्या फायली ज्या फोल्डरमध्ये आहेत तो फोल्डर दाखवा

en: Import &OPML
mr: OPML आयात करा (&O)

en: Import a collection of RSS feeds in OPML format
    Many RSS readers can export their subscribed RSS feeds
    in OPML format
mr: RSS फीडांचे संग्रह OPML स्वरूपातून आयात करा
    पुष्कळ RSS वाचक सबस्क्राईब केलेल्या फीड OPML स्वरूपात
    निर्यात करू शकतात

en: S&witch to advanced mode
mr: प्रगत मोडला स्विच करा (&w)

en: Edit this recipe in advanced mode
mr: ही पाककृती प्रगत मोडमध्ये संपादित करा

en: Are you sure? Any unsaved changes will be lost.
mr: नक्की का? सेव्ह न कलेले बदल गमावले जातील.

en: No recipes
mr: पाककृत्या नाहीत

en: No custom recipes created.
mr: कोणत्याही सानुकूल पाककृत्या बनवल्या नाहीत.

en: Choose a recipe file
mr: पाककृती फाईल निवडा

en: Invalid input
mr: अवैध इनपुट

en: <p>Could not create recipe. Error:<br>%s
mr: <p>पाककृती बनवता आली नाही. त्रुटी:<br>%s

en: Failed to create recipes
mr: पाककृत्या बनवण्यात अपयशी

en: Manage data files for {}
mr: {} चे डेटा फाईल व्यवस्थापित करा

en: &Sort by:
mr: याने क्रमवारी लावा (&S):

en: Size
mr: आकार

en: Open with
mr: याने उघडा

en: &Add files
mr: फायली जोडा (&A)

en: &Remove files
mr: फायली काढून टाका (&R)

en: Trash bin
mr: कचरापेटी

en: Recycle bin
mr: रिसायकल बिन

en: Rename this file
mr: या फायलीचे नाव बदला

en: Open with...
mr: याने उघडा...

en: Open %s file with...
mr: %s फाईल याने उघडा...

en: Choose files to add
mr: जोडण्यास फायली निवडा

en: Cannot add these data files to the book because they are already in the book's data files folder
mr: पुस्तकात या डेटा फायली जोडू शकत नाहीत, कारण त्या आधीपासूनच पुस्तकाच्या डेटा फायलींच्या फोल्डर मध्ये आहेत

en: Replace existing files?
mr: अस्तित्वातील फायलींची फेरबदल करायची का?

en: The following files already exist as data files in the book. Replace them?
mr: खालील फायली आधीपासूनच पुस्तकात डेटा फायलींच्या रूपात अस्तित्वात आहेत. त्यांची फेरबदल करायची का?

en: No files selected to remove
mr: काढण्यास एकही फाईल निवडली नाही

en: Send the file "{}" to the Recycle Bin?
mr: "{}" ही फाईल रिसायकल बिनला पाठवायची का?

en: "{}" is not a valid file name
mr: "{}" हे वैध फाईलचे नाव नाही

en: Replace existing file?
mr: अस्तित्वातील फाईलची फेरबदल करायची का?

en: Another data file with the name "{}" already exists. Replace it?
mr: "{}" नावाची आणखीन एक डेटा फाईल आधीच अस्तित्वात आहे. त्याची फेरबदल करायची का?

en: All checked books will be <b>permanently deleted</b> from your device. Please verify the list.
mr: चेक केलेली सर्व पुस्तके तुमच्या उपकरणावरून <b>कायमची डिलीट</b> केली जातील. कृपया यादी पडताळा.

en: Location
mr: स्थान

en: Delete from device
mr: उपकरणावरून डिलीट करा

en: %(curr)s (was %(initial)s)
mr: %(curr)s (%(initial)s होते)

en: Item is blank
mr: वस्तू रिक्त आहे

en: No item selected
mr: कोणतीही वस्तू निवडली नाही

en: You must select one item from the list of available items.
mr: तुम्ही उपलब्ध वस्तूंच्या यादीतून एक वस्तू निवडायला हवी.

en: No items selected
mr: कोणत्याही वस्तू निवडल्या नाहीत

en: Are you sure you want to delete the following items?
mr: तुम्हाला नक्की खालील वस्तू डिलीट करायच्या आहेत का?

en: Category editor
mr: वर्ग संपादक

en: Items in use
mr: वापरात असलेल्या वस्तू

en: This book has DRM
mr: या पुस्तकावर DRM आहे

en: Duplicate found | duplicates found
mr[0]: प्रत सापडली
mr[1]: प्रती सापडल्या

en: Books with the same titles as the following already exist in calibre. Select which books you want added anyway.
mr: खालील पुस्तकांशी जुळणार्‍या शीर्षकांची पुस्तके आधीपासूनच कॅलिबरमध्ये अस्तित्वात आहेत. जी पुस्तके तुम्हाला तरीही जोडायची आहेत ती निवडा.

en: Already in calibre:
mr: कॅलिबरमध्ये आधीच आहे:

en: No matches found
mr: कोणत्याही जोडी सापडल्या नाहीत

en: Name of the author
mr: लेखकाचे नाव

en: Value used to sort this author
mr: या लेखकाला क्रमात लावण्यास वापरले जाणारे मूल्य

en: Count
mr: मोजणी

en: Count of books with this author
mr: हा लेखक असलेल्या पुस्तकांची मोजणी

en: Link
mr: लिंक

en: Link (URL) for this author
mr: या लेखकाची लिंक (URL)

en: Show books by author in book list
mr: पुस्तकांच्या यादीत लेखकानुसार पुस्तके दाखवा

en: Invalid author name
mr: अवैध लेखकाचे नाव

en: Manage authors
mr: लेखक व्यवस्थापित करा

en: &Search for:
mr: याचा शोध घ्या (&S):

en: Filter &by:
mr: याने गाळा (&b):

en: Fi&lter
mr: गाळा (&l)

en: S&earch
mr: शोधा (&e)

en: Show &all authors
mr: सर्व लेखक दाखवा (&a)

en: Edi&t current cell
mr: वर्तमान कक्ष संपादित करा (&t)

en: The URL for this link
mr: या लिंकचा URL

en: &URL:
mr: URL (&U):

en: The name (optional) for this link
mr: या लिंकचे नाव (पर्यायी)

en: Choose an image:
mr: चित्र निवडा:

en: Filename for the image
mr: या चित्राच्या फायलीचे नाव

en: Choose image &file
mr: चित्राची फाईल निवडा (&f)

en: Place image:
mr: चित्र ठेवा:

en: Float &left
mr: डावीकडे तरंगवा (&l)

en: Float &right
mr: उजवीकडे तरंगवा (&r)

en: Bad image
mr: खराब चित्र

en: Failed to render the image in {}
mr: {} मधील चित्र रेंडर करण्यात अपयशी

en: Could not paste
mr: चिकटवता आले नाही

en: No image is present in the system clipboard
mr: सिस्टमच्या क्लिपबोर्डमध्ये कोणतेही चित्र हजर नाही

en: Edit notes for {}
mr: यासाठी टिपा संपादित करा: {}

en: Export note to a file
mr: फायलीत टीप निर्यात करा

en: HTML files
mr: HTML फायली

en: Import note from a file
mr: फायलीतून टीप आयात करा

en: Remove the currently selected value. The value will be removed from all books.
mr: सध्या निवडलेले मूल्य काढून टाका. हे मूल्य सर्व पुस्तकांमधून काढून टाकले जाईल.

en: Color
mr: रंग

en: Was
mr: होते

en: Select a cell
mr: कक्ष निवडा

en: Select a cell before clicking the button
mr: बटणावर क्लिक करण्याअगोदर एक कक्ष निवडा

en: Value "{}" is used
mr: "{}" हे मूल्य वापरले जात आहे

en: The value "{0}" is used in {1} book. Do you really want to remove it? | The value "{0}" is used in {1} books. Do you really want to remove it?
mr[0]: "{0}" हे मूल्य {1} पुस्तकामध्ये वापरले जात आहे. तुम्हाला ते नक्की काढून टाकायचे आहे का?
mr[1]: "{0}" हे मूल्य {1} पुस्तकांमध्ये वापरले जात आहे. तुम्हाला ते नक्की काढून टाकायचे आहे का?

en: Empty value
mr: रिकामे मूल्य

en: Duplicate value
mr: मूल्याची प्रत

en: Previous location:
mr: आधीचे स्थान:

en: Location to import this library to
mr: पुस्तकालय आयात करण्याचे स्थान

en: Select &folder
mr: फोल्डर निवडा (&f)

en: Choose a folder for this library
mr: या पुस्तकालयासाठी फोल्डर निवडा

en: Working, please wait...
mr: काम करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Total:
mr: एकूण:

en: Current:
mr: वर्तमान:

en: You can export all calibre data, including your books, settings and plugins into a single folder. Then, you can use this tool to re-import all that data into a different calibre install, for example, on another computer.
mr: तुम्ही सर्व कॅलिबर डेटा, त्यात तुमची पुस्तके, सेटिंग, प्लगइन, इ. तुम्ही एका फोल्डरमध्ये निर्यात करू शकता. मग या औजाराचा वापर करून तुम्ही तो सर्व डेटा एका दुसर्‍या कॅलिबर इंस्टॉलवर पुन्हा आयात करू शकता, उदाहरणार्थ एका नवीन संगणकावर.

en: &Export all your calibre data
mr: तुमचा सर्व कॅलिबर डेटा निर्यात करा (&E)

en: &Import previously exported data
mr: याआधी निर्यात केलेला डेटा आयात करा (&I)

en: Calculating...
mr: गणित करत आहे...

en: Select which libraries you want to export below
mr: तुम्हाला जी पुस्तकालये निर्यात करायची आहेत ती खाली निवडा

en: Choose &folder
mr: फोल्डर निवडा (&f)

en: Specify locations for the libraries you want to import. A location must be an empty folder on your computer. If you leave any blank, those libraries will not be imported.
mr: तुम्हाला जी पुस्तकालये आयात करायची आहेत त्यांची स्थाने विनिर्दिष्ट करा. स्थान हा तुमच्या संगणकातील एक रिकामा फोल्डर असायला हवा. तुम्ही कोणतीही पुस्तकालये रिक्त सोडल्यास ती पुस्तकालये आयात केली जाणार नाहीत.

en: Select folder with exported data
mr: निर्यात केलेल्या डेटाचा फोल्डर निवडा

en: Not valid
mr: वैध नाही

en: The folder {0} is not valid: {1}
mr: {0} हा फोल्डर वैध नाही: {1}

en: Content server running
mr: सामग्री सर्व्हर चालू आहे

en: Cannot import while the Content server is running, shut it down first by clicking the "Connect/share" button on the calibre toolbar
mr: सामग्री सर्व्हर चालू असताना आयात करू शकत नाही. कॅलिबर टूलबारवरच्या "कनेक्ट/शेअर करा" बटणावर क्लिक करून आधी तो सामग्री सर्व्हर बंद करा.

en: No folder selected
mr: कोणताही फोल्डर निवडला नाही

en: %s is not a folder
mr: %s हा एक फोल्डर नाही

en: Not a folder
mr: हा फोल्डर नाही

en: %s is not an empty folder
mr: %s हा एक रिकामा फोल्डर नाही

en: Folder not empty
mr: फोल्डर रिकामा नाही

en: No libraries selected
mr: कोणतीही पुस्तकालये निवडली नाहीत

en: You must specify the location for at least one library
mr: किमान एका पुस्तकालयासाठी स्थान विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Some libraries ignored
mr: काही पुस्तकालय दुर्लक्ष केले गेले

en: You have chosen not to import some libraries. Proceed anyway?
mr: काही पुस्तकालय आयात न करण्याचा निर्णय घेतला आहे. तरीही पुढे जायचे का?

en: Choose a folder to export to
mr: निर्यात करण्यासाठी फोल्डर निवडा

en: Export folder not empty
mr: निर्यात फोल्डर रिकामा नाही

en: The folder you choose to export the data to must be empty.
mr: तुम्ही डेटा निर्यात करायला जो फोल्डर निवडाल तो रिकामा असायला हवा.

en: Exporting all calibre data...
mr: कॅलिबरचे सर्व डेटा निर्यात करत आहे...

en: Failed to export data.
mr: डेटा निर्यात करण्यात अपयशी.

en: Importing all calibre data...
mr: सर्व कॅलिबर डेटा आयात करत आहे...

en: Failed to import data.
mr: डेटा आयात करण्यात अपयशी.

en: Show in &English
mr: इंग्रजीत दाखवा (&E)

en: Document being edited
mr: संपादित होत असणारे दस्तऐवज

en: Document in HTML
mr: HTML मध्ये दस्तऐवज

en: Text will be stored with the saved template/function
mr: मजकूर सेव्ह केलेल्या साच्या/कार्यासहित संचित केले जाईल

en: You must copy the text then paste it where it is needed
mr: मजकूर कॉपी करून त्याची जिथे गरज आहे तिथे पेस्ट करावे

en: &Copy text
mr: मजकूर कॉपी करा (&C)

en: Active jobs
mr: सक्रिय कामे

en: Find next match
mr: पुढची जोड शोधून काढा

en: &Search
mr: शोधा (&S)

en: &Stop selected jobs
mr: निवडलेली कामे थांबवा (&S)

en: &Hide selected jobs
mr: निवडलेली कामे लपवा (&H)

en: Show job &details
mr: कामाचे तपशील दाखवा (&d)

en: Show &all jobs
mr: सर्व कामे दाखवा (&a)

en: Stop &all non device jobs
mr: उपकरणाशी संबंधित नसलेली सर्व कामे थांबवा (&a)

en: &Hide all jobs
mr: सर्व कामे लपवा (&H)

en: Summarize
mr: थोडक्यात सांगा

en: AI Settings
mr: ए.आय. सेटिंग

en: &Metadata
mr: मेटाडेटा (&M)

en: Or, type a question to the AI below, for example:
mr: किंवा ए.आय.ला पाठवण्यास प्रश्न टाइप करा, उदाहरणार्थ:

en: Authors
mr: लेखक

en: Could not search
mr: शोधता आले नाही

en: The search expression {} is not valid.
mr: {} हे शोध एक्सप्रेशन वैध नाही.

en: You must select a matching book
mr: एखादे जुळणारे पुस्तक निवडणे आवश्यक

en: Do a search to find the book you want to match
mr: तुम्हाला जे पुस्तक जुळवायचे आहे ते शोधून काढण्यासाठी शोध घ्या

en: Show &details
mr: तपशील दाखवा (&d)

en: Hide &details
mr: तपशील लपवा (&d)

en: Show detailed information about this error
mr: या त्रुटीविषयी तपशीलवार माहिती दाखवा

en: Copied
mr: कॉपी केले

en: &View log
mr: नोंदवही पाहा (&V)

en: &Retry
mr: पुन्हा प्रयत्न करा (&R)

en: Hide the remaining error message | Hide the {} remaining error messages
mr[0]: उरलेला त्रुटी निरोप लपवा
mr[1]: {} उरलेले त्रुटी निरोप लपवा

en: Working
mr: काम करत आहे

en: Processing %d books, please wait...
mr: %d पुस्तकांचे संस्करण करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Current step progress: %p %
mr: वर्तमान टप्प्याची प्रगती: %p %

en: Step %v/%m
mr: टप्पा %v/%m

en: Lower Case
mr: लोवरकेस

en: Upper Case
mr: अपरकेस

en: Title Case
mr: टायटल केस

en: Character match
mr: कॅरॅक्टर जुळवा

en: Regular expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन

en: Replace field
mr: रकान्याची फेरबदल करा

en: Editing metadata for one book | Editing metadata for {} books
mr[0]: एका पुस्तकाचे मेटाडेटा संपादित करत आहे
mr[1]: {} पुस्तकांचे मेटाडेटा संपादित करत आहे

en: Clear the rules
mr: नियम साफ करा

en: Number of rules: {}
mr: नियमांची संख्या: {}

en: There are currently no rules
mr: सध्या कोणतेही नियम नाहीत

en: Book %d:
mr: पुस्तक %d:

en: Enter an identifier type
mr: ओळखणार्‍याचा प्रकार प्रविष्ट करा

en: S/R TEMPLATE ERROR
mr: S/R साच्यात त्रुटी

en: Edit search/replace template
mr: शोध/फेरबदल साचा संपादित करा

en: The replacement value for a rating column must be empty or an integer between 0 and 10
mr: रेटिंग स्तंभासाठीचे फेरबदलीचे मूल्य हा एक तर रिकामा असायला हवा किंवा 0 आणि 10 च्या मधील एक पूर्णांक असायला हवा

en: Invalid identifier string
mr: अवैध ओळखणारी स्ट्रिंग

en: Result identifier string:
mr: परिणामी ओळखणारी स्ट्रिंग:

en: Search/replace invalid
mr: अवैध शोधा/फेरबदल करा

en: Search/replace is invalid: %s
mr: "शोध/फेरबदल" अवैध आहे: %s

en: Covers compressed
mr: आवरणपृष्ठांचे संपीडन केले

en: Delete saved search/replace
mr: सेव्ह केलेले "शोध/फेरबदल" डिलीट करा

en: The selected saved search/replace will be deleted. Are you sure?
mr: निवडलेला सेव्ह केलेला "शोध/फेरबदल" डिलीट केला जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?

en: Save search/replace
mr: "शोध/फेरबदल" सेव्ह करा

en: Search/replace name:
mr: "शोध/फेरबदल" चे नाव

en: Edit meta information
mr: मेटा माहिती संपादित करा

en: &Author(s):
mr: लेखक (&A):

en: S&wap title and author
mr: शीर्षक आणि लेखक स्वॅप करा (&w)

en: &Rating:
mr: रेटिंग (&R):

en: &Apply rating
mr: रेटिंग लागू करा (&A)

en: &Publisher:
mr: प्रकाशक (&P):

en: If checked, the publisher will be cleared
mr: चेक केले तर प्रकाशक साफ करून टाकले जाईल

en: Add ta&gs:
mr: टॅग जोडा (&g):

en: Open Tag editor
mr: टॅग संपादक उघडा

en: &Remove tags:
mr: टॅग काढून टाका (&R):

en: Comma separated list of tags to remove from the books.
mr: पुस्तकांतून काढून टाकायच्या टॅगांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी

en: Check this box to remove all tags from the books.
mr: पुस्तकांमधून सर्व टॅग काढून टाकण्यासाठी हा बॉक्स चेक करा.

en: &Clear all
mr: सर्व साफ करा (&C)

en: Ser&ies:
mr: मालिका (&i):

en: If checked, the series will be cleared
mr: चेक केले तर मालिका साफ केली जाईल

en: &Clear series
mr: मालिका साफ करा (&C)

en: &Automatically number books in this series
mr: या मालिकेतील पुस्तकांना आपोआप क्रमांक द्या (&A)

en: &Date:
mr: दिनांक (&D):

en: A&pply date
mr: दिनांक लागू करा (&p)

en: P&ublished:
mr: प्रकाशित (&u):

en: Clear published date
mr: प्रकाशनाचा दिनांक साफ करून टाका

en: &Languages:
mr: भाषा (&L):

en: Check this box to remove all languages from the books.
mr: पुस्तकांमधून सर्व भाषा काढून टाकण्यासाठी हा बॉक्स चेक करा.

en: Clear &all
mr: सर्व साफ करा (&a)

en: Change title &case to:
mr: शीर्षक केस बदलून हा वापरा (&c):

en: Set &metadata (except cover) from the e-book files
mr: ई-पुस्तक फायलींपासून मेटाडेटा सेट करा (आवरणपृष्ठाशिवाय)

en: Change &cover
mr: आवरणपृष्ठ बदला (&c)

en: &Generate default cover
mr: डिफॉल्ट आवरणपृष्ठ उत्पन्न करा (&G)

en: &Remove cover
mr: आवरणपृष्ठ काढून टाका (&R)

en: &Trim cover (DANGEROUS)
mr: आवरणपृष्ठ छाटा (धोकादायक) (&T)

en: Set from &e-book files
mr: ई-पुस्तक फायलींतून सेट करा (&e)

en: &Clone covers
mr: आवरणपृष्ठ क्लोन करा (&C)

en: Co&mpress cover images:
mr: आवरणपृष्ठाची चित्र संपीडित करा (&m):

en: Control how the default generated covers are created
mr: डिफॉल्ट उत्पन्न केलेले आवरणपृष्ठ कसे बनवले जातात याचे नियंत्रण करा

en: Set the co&mments for all selected books
mr: सर्व निवडलेल्या पुस्तकांसाठी टिप्पण्या सेट करा (&m)

en: &Basic metadata
mr: पायाभूत मेटाडेटा (&B)

en: &Custom metadata
mr: सानुकूल मेटाडेटा (&C)

en: &Load search/replace:
mr: "शोध/फेरबदल" लोड करा

en: Select saved search/replace to load.
mr: लोड करण्यासाठी सेव्ह केलेले "शोध/फेरबदल" निवडा.

en: Save current search/replace
mr: वर्तमान "शोध/फेरबदल" सेव्ह करा

en: Sa&ve
mr: सेव्ह करा (&v)

en: Search &mode:
mr: शोध मोड (&m):

en: Search &field:
mr: रकाना शोधा (&f):

en: The name of the field that you want to search
mr: तुम्हाला जो रकाना शोधायचा आहे त्याचे नाव

en: &Identifier type:
mr: ओळखणार्‍याचा प्रकार (&I):

en: &Template:
mr: साचा (&T):

en: Click to open the template tester
mr: साचा परीक्षित्र उघडण्यासाठी इथे क्लिक करा

en: &Replace with:
mr: याने फेरबदल करा (&R):

en: The replacement text. The matched search text will be replaced with this string
mr: फेरबदलीचे मजकूर. जुळलेल्या शोध मजकुराची या स्ट्रिंगने फेरबदल केली जाईल

en: &Apply function after replace:
mr: फेरबदल केल्यानंतर हे कार्य लागू करा (&A):

en: &Destination field:
mr: गंतव्य रकाना (&D):

en: M&ode:
mr: मोड (&o):

en: Split &result
mr: अलग करण्याचे निकाल (&r)

en: Test text
mr: चाचणीचे मजकूर

en: Test result
mr: चाचणीचे निकाल

en: Your &test:
mr: तुमची चाचणी (&t):

en: &Search and replace
mr: शोधा आणि फेरबदल करा (&S)

en: Transform &tags
mr: टॅग परिवर्तित करा (&t)

en: Transform &authors
mr: लेखक परिवर्तित करा (&a)

en: Transform &publishers
mr: प्रकाशक परिवर्तित करा (&p)

en: &Transform tags/authors
mr: टॅग/लेखक परिवर्तित करा (&T)

en: &Refresh book list after edit
mr: संपादन केल्यानंतर पुस्तकांची यादी रिफ्रेश करा (&R)

en: Sort by multiple columns
mr: अनेक स्तंभांनुसार क्रमवारी लावा

en: &Clear
mr: साफ करा (&C)

en: Clear all selected columns
mr: सर्व निवडलेले स्तंभ साफ करा

en: Load previously saved settings
mr: याआधी सेव्ह केलेले सेटिंग लोड करा

en: Effective sort
mr: परिणामी क्रमवारी

en: No sort selected
mr: कोणतीही क्रमवारी निवडली नाही

en: You must select at least one column on which to sort
mr: क्रमवारी लावण्यासाठी तुम्ही किमान एक तरी स्तंभ निवडायला हवा

en: No name provided
mr: कोणतेही नाव पुरवले नाही

en: You must provide a name for the settings
mr: सेटिंगांसाठी नाव पुरवणे आवश्यक आहे

en: No saved sorts available
mr: सेव्ह केलेल्या क्रमवार्‍या उपलब्ध नाहीत

en: Remove saved sort
mr: सेव्ह केलेली क्रमवारी काढून टाका

en: Import OPML file
mr: OPML फाईल आयात करा

en: Path to OPML file
mr: OPML फायलीचा पाथ

en: Browse for OPML file
mr: OPML फाईल चाळून शोधा

en: &OPML file:
mr: OPML फाईल (&O):

en: Maximum number of articles to download per RSS feed
mr: प्रति RSS फीड लेख डाउनलोड करायची कमाल संख्या

en: &Maximum articles per feed:
mr: प्रत्येक फीडमधील लेखांची कमाल संख्या (&M):

en:  days
mr: दिवस

en: Articles in the RSS feeds older than this will be ignored
mr: RSS फीडांमध्ये यापेक्षा जुने असलेले लेख दुर्लक्ष केले जातील

en: Preserve groups in the OPML file
mr: OPML फायलीत गट जपा

en: Replace existing recipes
mr: अस्तित्वातील पाककृतींची फेरबदल करा

en: OPML files
mr: OPML फायली

en: Select OPML file
mr: OPML फाईल निवडा

en: Path not specified
mr: पाथ विनिर्दिष्ट केला नाही

en: You must specify the path to the OPML file to import
mr: आयात करायच्या OPML फायलीचा पाथ विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: No feeds found
mr: फीड सापडले नाही

en: No importable RSS feeds found in the OPML file
mr: आयात करता येतील अश्या कोणत्याही RSS फीड OPML फायलीत सापडल्या नाहीत

en: Background colors
mr: पार्श्वभूमीचे रंग

en: Foreground (text) colors
mr: अग्रभूमीचे (मजकुराचे) रंग

en: Foreground (text) colors when disabled
mr: निष्क्रिय केले असताना अग्रभूमीचे (मजकुराचे) रंग

en: Link colors
mr: लिंकचे रंग

en: dark
mr: गडद

en: light
mr: हलके

en: Use a &custom color scheme
mr: सानुकूल रंगांच्या योजना वापरा (&c)

en: Import &system colors
mr: सिस्टमचे रंग आयात करा (&s)

en: Customize the colors used by calibre
mr: कॅलिबरने वापरलेले रंग सानुकूल करा

en: Color &palette
mr: रंगधानी (&p)

en: System default
mr: सिस्टम डिफॉल्ट

en: Light
mr: हलके

en: Dark
mr: गडद

en: &Light mode colors
mr: हलक्या मोडचे रंग (&L)

en: &Dark mode colors
mr: गडद मोडचे रंग (&D)

en: Import previously exported color scheme from a file
mr: याआधी निर्यात केलेली रंगांची योजना एका फायलीतून आयात करा

en: Export current colors as a file
mr: वर्तमान रंग एका फायलीत निर्यात करा

en: Choose file to import from
mr: आयात करण्यासाठी फाईल निवडा

en: calibre Palette
mr: कॅलिबरची रंगधानी

en: Choose file to export to
mr: निर्यात करण्यासाठी फाईल निवडा

en: Password needed
mr: पासवर्ड आवश्यक

en: &Username:
mr: प्रयोक्ता नाव (&U):

en: &Password:
mr: पासवर्ड (&P):

en: &Show password
mr: पासवर्ड दाखवा (&S)

en: Sources of books
mr: पुस्तकांचे स्रोत

en: Actions when closing libraries
mr: पुस्तकालय बंद करत असतानाच्या क्रिया

en: Devices to manage
mr: व्यवस्थापित करायचे उपकरण

en: Set metadata in files
mr: फायलींमध्ये सेटाडेटा सेट करा

en: Get metadata from files
mr: फायलींमधून मेटाडेटा मिळवा

en: Download metadata for books
mr: पुस्तकांचा मेटाडेटा डाउनलोड करा

en: Restart required
mr: रिस्टार्ट आवश्यक

en: You must restart calibre before using this plugin!
mr: हे प्लगइन वापरण्याअगोदर कॅलिबर रिस्टार्ट करणे आवश्यक आहे!

en: All
mr: सर्व

en: Installed
mr: इंस्टॉल केलेले

en: Not installed
mr: इंस्टॉल केलेले नाही

en: Update available
mr: अपडेट उपलब्ध

en: Plugin name
mr: प्लगइनचे नाव

en: Status
mr: स्थिती

en: Available
mr: उपलब्ध

en: Released
mr: रिलीझ झाले

en: calibre
mr: कॅलिबर

en: Platform unavailable
mr: प्लॅटफॉर्म अनुपलब्ध

en: calibre upgrade required
mr: कॅलिबर अपग्रेड आवश्यक

en: Plugin deprecated
mr: प्लगइन डेप्रकेट झाले आहे

en: New version available
mr: नवीन आवृत्ती उपलब्ध आहे

en: Latest version installed
mr: सर्वात नवीन आवृत्ती इंस्टॉल आहे

en: This plugin has been deprecated and should be uninstalled
mr: हे प्लगइन डेप्रकेट झाले आहे व हे अनइंस्टॉल करायला हवे

en: Right-click to see more options
mr: अधिक पर्याय पाहण्यास राइट-क्लिक करा

en: This plugin can only be installed on: %s
mr: हे प्लगइन केवळ यावर स्थापन केले जाऊ शकते: %s

en: You can install this plugin
mr: तुम्ही या प्लगइनची स्थापना करू शकता

en: A new version of this plugin is available
mr: या प्लगइनची नवीन आवृत्ती उपलब्ध आहे

en: Plugin homepage
mr: प्लगइनचे मुख्य पान

en: Update Check Failed
mr: अपडेट तपास अपयशी

en: User plugins
mr: प्रयोक्ता प्लगइन

en: &Install type
mr: इंस्टॉल प्रकार (&I)

en: &Category
mr: वर्ग (&C)

en: Filter by &name
mr: नावाने गाळा (&n)

en: Description
mr: वर्णन

en: &Install
mr: इंस्टॉल करा (&I)

en: Install the selected plugin
mr: निवडलेले प्लगइन इंस्टॉल करा

en: &Customize plugin
mr: प्लगइन सानुकूल करा (&C)

en: Customize the options for this plugin
mr: या प्लगइनचे पर्याय सानुकूल करा

en: Plugin &forum thread
mr: प्लगइनविषयी फोरम धागा (&f)

en: Enable/&disable plugin
mr: प्लगइन सक्रिय/निष्क्रिय करा (&d)

en: Enable or disable this plugin
mr: हे प्लगइन सक्रिय किंवा निष्क्रिय करा

en: &Remove plugin
mr: प्लगइन काढून टाका (&R)

en: Uninstall the selected plugin
mr: निवडलेले प्लगइन अनइंस्टॉल करा

en: Donate to developer
mr: विकासकाला देणगी द्या

en: Donate to the developer of this plugin
mr: या प्लगइनच्या विकासकाला देणगी द्या

en: &Customize plugin
mr: प्लगइन सानुकूल करा (&C)

en: Are you sure you want to uninstall the <b>%s</b> plugin?
mr: तुम्हाला <b>%s</b> प्लगइन नक्की अनइंस्टॉल करायचे आहे का?

en: Install %s
mr: %s इंस्टॉल करा

en: Installing plugins is a <b>security risk</b>. Plugins can contain a virus/malware. Only install it if you got it from a trusted source. Are you sure you want to proceed?
mr: प्लगइन इंस्टॉल करणे ही एक <b>सुरक्षा जोखीम</b> असते. प्लगइनांमध्ये व्हायरस/मॅलवेअर असू शकतो. केवळ विश्वसनीय स्रोताकडून मिळवले असेल तरच हे इंस्टॉल करा. तुम्हाला नक्की पुढे जायचे आहे का?

en: Downloading plugin ZIP attachment: %s
mr: प्लगइन ZIP संलग्नक डाउनलोड करत आहे: %s

en: Installing plugin: %s
mr: प्लगइन इंस्टॉल करत आहे: %s

en: Plugin installed: %s
mr: प्लगइन इंस्टॉल केले: %s

en: Plugin installed
mr: प्लगइन इंस्टॉल केले

en: The plugin {} was successfully installed.
mr: {} हे प्लगइन यशस्वीरित्या इंस्टॉल केले गेले.

en: Install plugin failed
mr: प्लगइन इंस्टॉल अपयशी

en: Plugin not customizable
mr: प्लगइन सानुकूल करता येत नाही

en: Plugin: %s does not need customization
mr: %s या प्लगइनला सानुकूल करण्याची आवश्यकता नाही

en: Must restart
mr: रिस्टार्ट आवश्यक

en: Plugin cannot be disabled
mr: प्लगइन निष्क्रिय करता येत नाही

en: The plugin: %s cannot be disabled
mr: %s हे प्लगइन निष्क्रिय करता येत नाही

en: No, keep copying
mr: नाही, कॉपी करणे चालू ठेवा

en: Yes, abort
mr: होय, खंडित करा

en: Aborting...
mr: खंडित करत आहे...

en: The Quickview shortcut ({0}) shows/hides the Quickview panel
mr: जलद दृश्य शॉर्टकटने ({0}) जलद दृश्य पॅनल दाखवला/लपवला जातो

en: Show the Quickview panel in its own floating window
mr: जलद दृश्य पॅनल स्वतःच्या तरंगत्या विंडोमध्ये दाखवा

en: Refresh
mr: रिफ्रेश करा

en: Alternate shortcut:
mr: वैकल्पिक शॉर्टकट:

en: Find item in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमध्ये वस्तू शोधा

en: Find item in the library
mr: पुस्तकालयात वस्तू शोधा

en: Select this book in the library
mr: पुस्तकालयातील हे पुस्तक निवडा

en: Quickview this cell
mr: हे कक्ष जलद दृश्यात पाहा

en: Open book in the E-book viewer
mr: पुस्तक ई-पुस्तक दृश्यकात उघडा

en: &Item: {0} ({1})
mr: वस्तू (&I): {0} ({1})

en: Click to show only books with this item. Double click to search for this item in the Tag browser
mr: केवळ ही वस्तू असलेली पुस्तके दाखवण्यास क्लिक करा. टॅग ब्राउझरमध्ये याचा शोध घेण्यास डबल-क्लिक करा

en: **No items found**
mr: **कोणत्याही वस्तू सापडल्या नाही**

en: Click in a column  in the library view to see the information for that book
mr: पुस्तकाची माहिती पाहण्यास पुस्तकालय दृश्यात एका स्तंभावर क्लिक करा

en: &Books with selected item "{0}": {1}
mr: निवडलेली वस्तू "{0}" असणारी पुस्तके (&B): {1}

en: Something went wrong while filling in the table
mr: टेबल भरत असताना काहीतरी गडबड झाली

en: Quickview: Book not in library view
mr: जलद दृश्य: पुस्तक पुस्तकालयाच्या दृश्यात नाही

en: Quickview: Column cannot be selected
mr: जलद दृश्य: स्तंभ निवडता येत नाही

en: The column you double-clicked, '{}', is not shown in the library view. The book/column cannot be selected by Quickview.
mr: तुम्ही ज्या स्तंभावर डबल-क्लिक केले, '{}', तो स्तंभ पुस्तकालय दृश्यात दाखवला जात नाही. हे पुस्तक किंवा हा स्तंभ जलद दृश्यात निवडला जाऊ शकत नाही.

en: &Apply Virtual libraries
mr: आभासी पुस्तकालये लागू करा (&A)

en: &Lock Quickview contents
mr: जलद दृश्याची सामग्री लॉक करा (&L)

en: &Refresh
mr: रिफ्रेश करा (&R)

en: &Close
mr: बंद करा (&C)

en: Restoring database
mr: डेटाबेस पुनर्स्थापित करत आहे

en: The restore has not completed, are you sure you want to cancel?
mr: पुनर्स्थापन अजून पूर्ण झाले नाही, तुम्हाला हे नक्की रद्द करायचे आहे का?

en: The old database was saved as: %s
mr: जुने डेटाबेस असे सेव्ह केले: %s

en: Failed to repair library
mr: पुस्तकालय दुरुस्त करण्यात अपयशी

en: Add a new Saved search
mr: नवीन सेव्ह केलेला शोध जोडा

en: You can create a <i>Saved search</i>, for frequently used searches here. The search will be visible under <i>Saved searches</i> in the Tag browser, using the name that you specify here.
mr: वारंवार वापरलेल्या शोधांसाठी तुम्ही <i>सेव्ह केलेला शोध</i> बनवू शकता. टॅग ब्राउझरमध्ये <i>सेव्ह केलेले शोध</i> येथे तो शोध दिसून येईल, व त्याचे नाव इथे जे विनिर्दिष्ट कराल ते असेल.

en: The Saved search name
mr: सेव्ह केलेल्या शोधाचे नाव

en: &Search:
mr: शोधा (&S):

en: The search expression
mr: शोध एक्सप्रेशन

en: No search name
mr: शोधाचे नाव नाही

en: You must specify a name for the Saved search
mr: सेव्ह केलेल्या शोधासाठी एक नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: No search expression
mr: शोध एक्सप्रेशन नाही

en: Invalid saved search
mr: अवैध सेव्ह केलेला शोध

en: Manage Saved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध व्यवस्थापित करा

en: &Add search
mr: शोध जोडा (&A)

en: &Remove search
mr: शोध काढून टाका (&R)

en: &Edit search
mr: शोध संपादित करा (&E)

en: The current saved search will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr: सध्या सेव्ह केलेला शोध <b>कायमचा डिलीट</b> केला जाईल. नक्की का?

en: Edit the name and/or expression below.
mr: नाव आणि/किंवा एक्सप्रेशन खाली संपादित करा.

en: Edit saved search
mr: सेव्ह केलेला शोध संपादित करा

en: A saved search with the name {} already exists. Choose another name
mr: {} या नावाचा सेव्ह केलेला शोध आधीपासूनच अस्तित्वात आहे. कृपया दुसरे नाव निवडा

en: Search expression
mr: शोध एक्सप्रेशन

en: &Download after:
mr: यानंतर डाउनलोड करा (&D):

en: &Days of the month:
mr: महिन्यातील दिवस (&D):

en: Comma separated list of days of the month. For example: 1, 15
mr: महिन्यातील दिवसांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी. उदाहरणार्थ: 1, 15

en: Download &after:
mr: यानंतर डाउनलोड करा (&a):

en: &Download every:
mr: या कालावधीने डाउनलोड करा (&D):

en: every hour
mr: प्रत्येक तासाला

en: days
mr: दिवस

en: Schedule news download [{} sources]
mr: बातम्यांचे डाउनलोड शेड्यूल करा [{} स्रोत]

en: &Schedule
mr: शेड्यूल करा (&S)

en: &Schedule for download:
mr: डाउनलोड करण्यास शेड्यूल करा (&S):

en: &Days of  week
mr: आठवड्यातील दिवस (&D)

en: Da&ys of month
mr: महिन्यातील दिवस (&y)

en: Every &x days
mr: प्रत्येक x दिवसांनी (&x)

en: For the scheduling to work, you must leave calibre running.
mr: शेड्यूलिंग चालण्यासाठी तुम्हाला कॅलिबर चालू ठेवून द्यावे लागेल.

en: &Account
mr: खाते (&A)

en: &Advanced
mr: प्रगत (&A)

en: Add &title as tag
mr: टॅग म्हणून शीर्षक जोडा (&t)

en: &Extra tags:
mr: अतिरिक्त टॅग (&E):

en:  issues
mr:  अंक

en: all issues
mr: सर्व समस्या

en: &Keep at most:
mr: जास्तीत जास्त इतके ठेवा (&K):

en: Delete downloaded &news older than:
mr: यापेक्षा जुन्या डाउनलोड केलेल्या बातम्या डिलीट करा (&n):

en: never delete
mr: कधीच डिलीट करू नका

en: Download &all scheduled
mr: शेड्यूल केलेले सर्व डाउनलोड करा (&a)

en: Download all scheduled news sources at once
mr: शेड्यूल केलेले बातम्यांचे स्रोत एकाच वेळी डाउनलोड करा

en: &Download now
mr: आता डाउनलोड करा (&D)

en: Need username and password
mr: प्रयोक्तानाव आणि पासवर्डची गरज आहे

en: You must provide a username and/or password to use this news source.
mr: बातम्यांचे हे स्रोत वापरण्यासाठी तुम्हाला प्रयोक्ता नाव आणि/किंवा पासवर्ड पुरवावे लागेल.

en: Account
mr: खाते

en: (optional)
mr: (पर्यायी)

en: (required)
mr: (आवश्यक)

en: Created by:
mr: निर्माता:

en: Download %s now
mr: %s आता डाउनलोड करा

en: Last downloaded: never
mr: याआधी डाउनलोड केले: कधीच नाही

en: never
mr: कधीच नाही

en: %(days)d days, %(hours)d hours and %(mins)d minutes ago
mr: %(days)d दिवस, %(hours)d तास आणि %(mins)d मिनिटांपूर्वी

en: Last downloaded:
mr: याआधी डाउनलोड केले:

en: Default if unspecified: {}
mr: विनिर्दिष्ट केले नसल्यास डिफॉल्ट: {}

en: Cannot download news as no internet connection is active
mr: इंटरनेट कनेक्शन सक्रिय नसल्यामुळे बातम्या डाउनोलड करू शकत नाही

en: No internet connection
mr: इंटरनेट कनेक्शन नाही

en: Schedule news download
mr: बातम्यांचे डाउनलोड शेड्यूल करा

en: Add or edit a custom news source
mr: सानुकूल बातम्यांचे स्रोत जोडा किंवा संपादित करा

en: Download all scheduled news sources
mr: सर्व शेड्यूल केलेले बातम्यांचे स्रोत डाउनलोड करा

en: Redownload...
mr: पुन्हा डाउनलोड करा...

en: Clear this list
mr: ही यादी साफ करा

en: No recently downloaded news
mr: अलीकडील डाउनलोड केलेल्या बातम्या नाहीत

en: before
mr: आधी

en: after
mr: नंतर

en: is set
mr: सेट आहे

en: is unset
mr: सेट नाही

en: A&dvanced search
mr: प्रगत शोध (&d)

en: A&ll these words:
mr: हे सर्व शब्द (&l):

en: &This exact phrase:
mr: हा तंतोतंत वाक्यांश (&T):

en: O&ne or more of these words:
mr: या शब्दांमधील एक किंवा अनेक शब्द (&n):

en: Any of these &unwanted words:
mr: यातील कोणतेही नको असलेले शब्द (&u):

en: Titl&e/author/series...
mr: शीर्षक/लेखक/मालिका... (&e)

en: The title to search for
mr: शोधायचे शीर्षक

en: The author to search for
mr: शोधायचा लेखक

en: &Author:
mr: लेखक (&A):

en: The series to search for
mr: शोधायची मालिका

en: The tags to search for
mr: शोधायचे टॅग

en: &Date search
mr: दिनांकांचा शोध (&D)

en: &year
mr: वर्ष (&y)

en: mo&nth
mr: महिना (&n)

en: &day
mr: दिवस (&d)

en: months
mr: महिने

en: weeks
mr: आठवडे

en: years
mr: वर्षे

en: ago
mr: अगोदर

en: This month
mr: या महिन्यात

en: Yesterday
mr: काल

en: &Template search
mr: साच्यांचा शोध (&T)

en: The value to search for
mr: शोध घ्यायचे मूल्य

en: Template &value:
mr: साच्याचे मूल्य (&v):

en: Set/Not set
mr: सेट आहे/सेट नाही

en: How the template result will be compared to the value
mr: साच्याच्या निकालाची तुलना मूल्याशी कशी केली जाईल

en: C&omparison type:
mr: तुलनेचा प्रकार (&o):

en: The template that generates the value
mr: मूल्य उत्पन्न करणारा साचा

en: Open template editor
mr: साचा संपादक उघडा

en: Advanced search
mr: प्रगत शोध

en: There is only one book with a cover
mr: आवरणपृष्ठ असलेले फक्त एकच पुस्तक आहे

en: There are {} books with a cover
mr: आवरणपृष्ठ असलेली {} पुस्तके आहेत

en: There is one book with the {} format
mr: {} स्वरूपात एक पुस्तक आहे

en: There are {count} books with the {fmt} format
mr: {fmt} स्वरूपात {count} पुस्तके आहेत

en: Choose formats
mr: स्वरूप निवडा

en: &Edit
mr: संपादन करा (&E)

en: Edit this note
mr: ही टीप संपादित करा

en: Find &books
mr: पुस्तके शोधून काढा (&b)

en: Copy &URL
mr: URL कॉपी करा (&U)

en: Invalid port number
mr: अवैध पोर्ट नंबर

en: You must provide a port number.
mr: पोर्ट नंबर पुरवणे आवश्यक आहे.

en: The port must be a number between 8000 and 65535.
mr: पोर्टची संख्या 8000 आणि 65535 च्यामध्ये असलायला हवी.

en: Problem starting the wireless device
mr: वायरलेस उपकरण सुरू करण्यात समस्या आढळली

en: The wireless device driver had problems starting. It said "%s"
mr: वायरलेस उपकरण ड्रायव्हरला सुरू होताना समस्या आढळल्या. तो म्हणते: "%s"

en: Smart device control
mr: स्मार्ट उपकरण कंट्रोल

en: <p>Start wireless device connections.
           <p>You may see some messages from your computer's firewall or anti-virus manager asking you if it is OK for calibre to connect to the network. <b>Please answer yes</b>. If you do not, wireless connections will not work.
mr: <p>वायरलेस उपकरण कनेक्शन सुरू करा.
           <p>तुम्हाला तुमच्या संगणकाच्या फायरवॉलकडून किंवा अँटीव्हायरसकडून निरोप येऊ शकतील, ज्याने तुम्हाला विचारले जाईल की कॅलिबरने नेटवर्कला कनेक्ट करणे योग्य आहे का नाही. <b>कृपया होय म्हणून उत्तर द्या</b>. असे न केल्याने वायरलेस कनेक्शन चालणार नाहीत.

en: calibre IP addresses:
mr: कॅलिबरचे आय.पी. पत्ते:

en: Possible IP addresses:
mr: शक्य असणारे आय.पी. पत्ते:

en: Optional &password:
mr: पर्यायी पासवर्ड (&p):

en: Optional password for security
mr: सुरक्षेसाठी पर्यायी पासवर्ड

en: Optional &fixed port:
mr: वैकल्पिक स्थिर पोर्ट (&f):

en: Optional port number
mr: पर्यायी पोर्ट नंबर

en: &Use a fixed port
mr: स्थिर पोर्ट वापरा (&U)

en: (Not in library)
mr: (पुस्तकालयात नाही)

en: (Hidden in Tag browser)
mr: (टॅग ब्राउझरमध्ये लपवलेले)

en: (Hidden by Virtual library)
mr: (आभासी पुस्तकालयाने लपवले आहे)

en: You must select items to apply
mr: लागू करण्यास वस्तू निवडणे आवश्यक

en: Name already used
mr: नाव आधीच वापरात आहे

en: The user category name is already used, perhaps with different case.
mr: प्रयोक्ता वर्गाचे नाव आधीपासूनच वापरात आहे, कदाचित वेगळ्या केसमध्ये.

en: Existing category: {existing}
    New category name: {new}
mr: अस्तित्वातील वर्ग: {existing}
    नवीन वर्गाचे नाव: {new}

en: Existing category: {existing}
    New category: {new}
mr: अस्तित्वातला वर्ग: {existing}
    नवीन वर्ग: {new}

en: The current User category will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr: वर्तमान प्रोयक्ता वर्ग <b>कायमचा डिलीट</b> केला जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?

en: User categories editor
mr: प्रोयक्ता वर्ग संपादक

en: &User category name:
mr: प्रयोक्ता वर्गाचे नाव (&U):

en: Select a category to edit
mr: संपादित करण्यास वर्ग निवडा

en: Copy the category name to the clipboard
mr: वर्गाचे नाव क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: &Category filter:
mr: वर्ग गाळणी (&C):

en: Select the content kind of the new category
mr: नवीन वर्गासाठी सामग्रीचा प्रकार निवडा

en: Item &filter:
mr: वस्तू गाळणी (&f):

en: Enter text to filter the available items. Case and accents are ignored.
mr: उपलब्ध वस्तू गाळण्यास मजकूर प्रविष्ट करा. केस आणि अ‍ॅक्सेंट दुर्लक्ष केले जातील.

en: Delete the current User category
mr: वर्तमान प्रयोक्ता वर्ग डिलीट करा

en: Enter a category name, then use the Add button or the Rename button
mr: वर्गाचे नाव प्रविष्ट करा, आणि मग "जोडा" बटण किंवा "नाव बदला" बटण वापरा

en: Add a new category
mr: नवीन वर्ग जोडा

en: &Don't show items hidden in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमध्ये लपवलेल्या वस्तू दाखवू नका (&D)

en: &Available items
mr: उपलब्ध वस्तू (&A)

en: Apply items to current category
mr: वर्तमान वर्गावर या वस्तू लागू करा

en: Applied &items
mr: लागू केलेल्या वस्तू (&i)

en: No tags selected
mr: कोणताही टॅग निवडले नाही

en: You must select at least one tag from the list of Available tags.
mr: उपलब्ध टॅगांच्या यादीतून किमान एक तरी टॅब तुम्ही निवडायला हवे.

en: Deleting tags is done immediately and there is no undo.
mr: टॅग डिलीट करणे हे ताबडतोब केले जाते व त्यासाठी कोणतेही अनडू नाही.

en: Are your sure?
mr: नक्की का?

en: The following tags are used by one or more books. Are you certain you want to delete them?
mr: खालील टॅग एक किंवा अनेक पुस्तकांमध्ये वापरात आहेत. तुम्हाला ते टॅग नक्की डिलीट करायचे आहेत का?

en: Manage items
mr: वस्तू व्यवस्थापित करा

en: &Apply item:
mr: वस्तू लागू करा (&A):

en: Apply item(s) to the current book
mr: वर्तमान पुस्तकावर ही (किंवा या) वस्तू लागू करा

en: Filter the available items
mr: उपलब्ध वस्तू चाळा

en: Ava&ilable items
mr: उपलब्ध वस्तू (&i)

en: Apply item to current book
mr: वर्तमान पुस्तकावर ही वस्तू लागू करा

en: Filter the applied items
mr: लागू केलेल्या वस्तू चाळा

en: Create note
mr: टीप बनवा

en: Edit note
mr: टीप संपादित करा

en: Delete note
mr: टीप डिलीट करा

en: Manage {}
mr: {} व्यवस्थापित करा

en: Delete link
mr: लिंक डिलीट करा

en: Search for {}
mr: {} याचा शोध घ्या

en: Filter by {}
mr: {} याने गाळा

en: Search the library for {0}
mr: पुस्तकालयात {0} चा शोध घ्या

en: Name of the item
mr: वस्तूचे नाव

en: Count of books with this item
mr: ही वस्तू असलेल्या पुस्तकांची मोजणी

en: Value of the item before it was edited
mr: संपादित करण्याअगोदर असलेले या वस्तूचे मूल्य

en: The link (URL) associated with this item
mr: या वस्तूशी संबंधित लिंक (URL)

en: no links available
mr: कोणतीही लिंक उपलब्ध नाही

en: Editing...
mr: संपादन करत आहे...

en: Do you really want to undo all your changes on selected rows?
mr: निवडलेल्या पंक्त्यांमध्ये केलेले सर्व बदल तुम्हाला खरच अनडू करायचे आहेत का?

en: Selection contains deleted items
mr: निवडीत डिलीट केलेल्या वस्तू आहेत

en: The selection contains deleted items. You must undelete them before editing.
mr: निवडीत डिलीट केलेल्या वस्तू आहेत. संपादन करण्याअगोदर त्या अनडिलीट करायला हव्या.

en: Undelete items?
mr: वस्तू अनडिलीट करायचे का?

en: Items must be undeleted to continue. Do you want to do this?
mr: पुढे जाण्यासाठी वस्तू अनडिलीट करायला हव्या. तुम्हाला असे करायचे आहे का?

en: Are you sure you want to delete the selected links? There is no undo.
mr: निवडलेल्या लिंक तुम्हाला नक्की डिलीट करायच्या आहेत का? यासाठी अनडू नाही.

en: &Filter by:
mr: याने गाळा (&F):

en: F&ilter
mr: गाळा (&i)

en: Show &all items
mr: सर्व वस्तू दाखवा (&a)

en: &Back
mr: मागे (&B)

en: Displays the previously viewed function
mr: याआधी पाहिलेले कार्य दाखवतो

en: Show &all functions
mr: सर्व कार्ये दाखवा (&a)

en: Shows a list of all built-in functions in alphabetic order
mr: सर्व अंतर्गत कार्यांची यादी वर्णक्रमानुसार दाखवतो

en: Go back
mr: मागे जा

en: No function to go back to
mr: मागे जाण्यासाठी कार्य नाही

en: Template language tutorial
mr: साचा भाषा ट्यूटोरियल

en: Template value
mr: साच्याचे मूल्य

en: No title provided
mr: कोणतेही शीर्षक पुरवले नाही

en: Open Edit metadata on this book
mr: या पुस्तकासाठी "मेटाडेटा संपादित करा" उघडा

en: Add Python template definition text
mr: पायथॉन साच्याचे वर्णन मजकूर जोडा

en: Load template from file
mr: साचा फायलीतून लोड करा

en: Save template to file
mr: साचा फायलीत सेव्ह करा

en: Template file
mr: साचा फाईल

en: Select icon
mr: आयकन निवडा

en: Built-in template function
mr: अंतर्गत साचा कार्य

en: Built-in function
mr: अंतर्गत कार्य

en: User function
mr: प्रयोक्ता कार्य

en: Stored template
mr: संचित साचा

en: Discard changes?
mr: बदल रद्द करावे का?

en: Do you really want to close this dialog, discarding any changes?
mr: कोणतेही केलेले बदल फेकून देऊन हा डायलॉग तुम्हाला नक्की बंद करायचा आहे का?

en: No template provided
mr: कोणताही साचा पुरवला नाही

en: The template box cannot be empty
mr: साचा बॉक्स रिकामा असू शकत नाही

en: No column chosen
mr: कोणताही स्तंभ निवडला नाही

en: You must specify a column to be colored
mr: रंगवण्यासाठी स्तंभ विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: You must specify the column where the icons are applied
mr: आयकन जिथे लागू केले जातील असा स्तंभ विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: &Continue
mr: चालू ठेवा (&C)

en: Continue running the template
mr: साचा चालवणे चालू ठेवा

en: Stop running the template
mr: साचा चालवणे बंद करा

en: A variable in the template
mr: साच्यातील चल

en: The value of the variable
mr: चलाचे मूल्य

en: Set the color of the column:
mr: स्तंभाचा रंग सेट करा:

en: Copy a color name to the clipboard:
mr: रंगाचे नाव क्लिपबोर्डवर कॉपी करा:

en: Copy the selected color name to the clipboard
mr: निवडलेल्या रंगाचे नाव क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Kind:
mr: प्रकार:

en: Apply the icon to column:
mr: हा आयकन या स्तंभाला लागू करा:

en: Copy an icon file name to the clipboard:
mr: आयकनच्या फाईलच नाव क्लिपबोर्डवर कॉपी करा:

en: Copy the selected icon file name to the clipboard
mr: निवडलेले आयकन फायलीचे नाव क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Add icon
mr: आयकन जोडा

en: Template &name:
mr: साच्याचे नाव (&n):

en: The name of the callable template
mr: कॅलिबर साच्याचे नाव

en: T&emplate:
mr: साचा (&e):

en: The text of the template program goes into the box below
mr: साचा प्रोग्रामचे मजकूर खालील बॉक्समध्ये प्रविष्ट करा

en: R&un as you type
mr: टाइप करत असताना चालवा (&u)

en: &Go
mr: जा (&G)

en: Enable &breakpoints
mr: ब्रेकपॉइंट सक्रिय करा (&b)

en: &Line:
mr: ओळ (&L):

en: Line number to toggle
mr: टॉगल करायच्या ओळीची संख्या

en: &Toggle
mr: टॉगल करा (&T)

en: &Remove all
mr: सर्व काढून टाका (&R)

en: Remove all breakpoints
mr: सर्व ब्रेकपॉइंट काढून टाका

en: &Set all
mr: सर्व सेट करा (&S)

en: Set breakpoint on every line
mr: प्रत्येक ओळीवर ब्रेकपॉइंट सेट करा

en: Template value:
mr: साच्याचे मूल्य:

en: User label
mr: प्रयोक्ता लेबल

en: Font:
mr: फाँट:

en: Select the font for the Template box
mr: साचा बॉक्ससाठी फाँट निवडा

en: Size:
mr: आकार:

en: Select the font size for the Template box
mr: साचा बॉक्सच्या फाँटचा आकार निवडा

en: Lo&ad
mr: लोड करा  (&a)

en: Load the template from a file
mr: साचा फायलीतून लोड करा

en: Save the template in a file
mr: साचा फायलीत सेव्ह करा

en: Function &name:
mr: कार्याचे नाव (&n):

en: &Function type:
mr: कार्याचा प्रकार (&F):

en: General &information
mr: साधारण माहिती (&i)

en: &Code:
mr: कोड (&C):

en: Template function general information
mr: साचा कार्यांविषयी साधारण माहिती

en: Remove any template from the box
mr: बॉक्समध्ये असणारा कोणताही साचा काढून टाका

en: Set size of selected area
mr: निवडलेल्या क्षेत्राचा आकार सेट करा

en: For example, use 0.75 for kindle devices.
mr: उदाहरणार्थ, Kindle यंत्रांसाठी 0.75 वापरा.

en: &Aspect ratio:
mr: प्रसर गुणोत्तर (&A):

en: Trim Image
mr: चित्र छाटा

en: Select a region by dragging with your mouse, and then click trim
mr: माऊस खेचून एक भाग निवडा आणि मग "छाटा" वर क्लिक करा

en: &Trim
mr: छाटा (&T)

en: Trim image by removing borders outside the selected region
mr: निवडलेल्या भागाच्या बाहेरची बॉर्डर काढून टाकून चित्र छाटा

en: &Region
mr: भाग (&R)

en: Size: {0}px Aspect ratio: {1:.3g}
mr: आकार: {0} पि प्रसर गुणोत्तर: {1:.3g}

en: Size: {0}x{1}px
mr: आकार: {0}x{1}पि

en: Download %s
mr: %s डाउनलोड करा

en: Downloading <b>%(fname)s</b> from %(url)s
mr: %(url)s पासून <b>%(fname)s</b> डाउनलोड करत आहे

en: Failed to download from %(url)r with error: %(err)s
mr: %(url)r वरून डाउनलोड करण्यात अपयशी. त्रुटी: %(err)s

en: Downloading book
mr: पुस्तक डाउनलोड करत आहे

en: The book {0} will be downloaded and added to your calibre library automatically.
mr: {0} हे पुस्तक आपोआप डाउनलोड करून तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयात जोडले जाईल.

en: No file specified to download.
mr: डाउनलोड करण्यास कोणतीही फाईल विनिर्दिष्ट केली नाही.

en: {} is not a supported e-book format
mr: {} हे समर्थित ई-पुस्तक स्वरूप नाही

en: Downloading %s
mr: %s डाउनलोड करत आहे

en: Downloading
mr: डाउनलोड करत आहे

en: Failed to download e-book
mr: ई-पुस्तक डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: finished
mr: पूर्ण झालेले

en: Email %(name)s to %(to)s
mr: %(to)s हे %(name)s ला ईमेल करा

en: News:
mr: बातम्या:

en: Add a new recipient:
mr: नवीन प्राप्तकर्ता जोडा

en: &Address
mr: पत्ता (&A)

en: &Formats
mr: स्वरूप (&F)

en: &Subject
mr: विषय (&S)

en: A&lias
mr: उर्फ नाव (&l)

en: The email address of the recipient
mr: प्राप्त करणार्‍याचा ईमेल पत्ता

en: The optional alias (simple name) of the recipient
mr: प्राप्तकर्त्यासाठी पर्यायी उर्फ नाव (सोपे नाव)

en: Formats to email. The first matching one will be sent (comma separated list)
mr: ईमेल करायचे स्वरूप. जुळणारे पहिले स्वरूप पाठवले जाईल (स्वल्पविरामाने विभाजित यादी).

en: &Add recipient
mr: प्राप्तकर्ता जोडा (&A)

en: Need address
mr: पत्ता आवश्यक

en: You must specify an address
mr: पत्ता विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Invalid email address
mr: अवैध ईमेल पत्ता

en: The address {} is invalid
mr: {} हा पत्ता अवैध आहे

en: Need formats
mr: स्वरूप आवश्यक

en: You must specify at least one format to send
mr: पाठवण्यासाठी किमान एक स्वरूप विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: The recipient %s already exists
mr: %s हा प्राप्तकर्ता आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: No recipients
mr: प्राप्तकर्ते नाहीत

en: This recipient has no valid formats defined
mr: प्राप्तकर्त्याने कोणतेही वैध स्वरूप निश्चित केले नाहीत

en: These books have no suitable input formats for conversion
mr: रुपांतर करण्यासाठी या पुस्तकांमध्ये कोणतेही योग्य इनपुट स्वरूप नाहीत

en: Could not send
mr: पाठवता आले नाही

en: E-book:
mr: ई-पुस्तक

en: in the %s format.
mr: %s स्वरूपात.

en: {series_index} of {series}
mr: {series} मधून {series_index}

en: About this book:
mr: या पुस्तकाविषयी:

en: Sending email to
mr: येथे ईमेल पाठवत आहे:

en: Auto convert the following books to %s before sending via email?
mr: ईमेलद्वारे पाठवण्याअगोदर खालील पुस्तकांचे %s स्वरूपात आपोआप रुपांतर करायचे का?

en: Could not email the following books as no suitable formats were found:
mr: खालील पुस्तके ईमेल करता आली नाहीत, कारण योग्य असे कोणतेही स्वरूप सापडले नाहीत:

en: Failed to email book
mr: पुस्तक ईमेल करण्यात अपयशी

en: sent
mr: पाठवले

en: Sent news to
mr: येथे बातम्या पाठवत आहे:

en: Regular &expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (&e)

en: Test
mr: चाचणी करा

en: File &name:
mr: फाईलचे नाव (&n):

en: Title:
mr: शीर्षक:

en: Regular expression (?P&lt;title&gt;)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P&lt;title&gt;)

en: Authors:
mr: लेखक:

en: Regular expression (?P<author>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<author>)

en: Series:
mr: मालिका:

en: Regular expression (?P<series>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<series>)

en: Regular expression (?P<series_index>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<series_index>)

en: Regular expression (?P<isbn>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<isbn>)

en: Publisher:
mr: प्रकाशक:

en: Regular expression (?P<publisher>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<publisher>)

en: Published:
mr: प्रकाशित:

en: Regular expression (?P<published>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<published>)

en: Comments:
mr: टिप्पण्या:

en: Regular expression (?P<comments>)
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन (?P<comments>)

en: Select font files
mr: फाँट फाईल निवडा

en: TrueType/OpenType Fonts
mr: TrueType/OpenType फाँट

en: Corrupt font
mr: भ्रष्ट फाँट

en: Failed to load font from the file: {}
mr: या फायलीतून फाँट लोड करण्यात अपयशी: {}

en: Choose a font family
mr: फाँट समूह निवडा

en: Available faces for %s
mr: %s साठी उपलब्ध असलेले फेस

en: Choose font family
mr: फाँट समूह निवडा

en: Add &fonts
mr: फाँट जोडा (&f)

en: Choose a font family from the list below:
mr: खालील यादीतून एक फाँट समूह निवडा:

en: Find next
mr: पुढचे शोधा

en: Find previous
mr: मागचे शोधा

en: Added fonts
mr: फाँट जोडले

en: Added font families: %s
mr: हे फाँट समूह जोडले: %s

en: Choose &font family
mr: फाँट समूह निवडा (&f)

en: Clear the font family
mr: फाँट समूह साफ केले

en: Select
mr: निवडा

en: Mark
mr: चिन्हांकित करा

en: {series_index} of <i>{series}</i>
mr: <i>{series}</i> मधील {series_index}

en: Open the book, in the {fmt} format.
    When using the calibre E-book viewer, it will attempt to scroll
    to this search result automatically.
mr: {fmt} स्वरूपात पुस्तक उघडा.
    कॅलिबर ई-पुस्तक दृश्यक वापरताना, तो आपोआप या शोध निकालाला
    स्क्रोल करायचा प्रयत्न करेल.

en: Unknown book
mr: अज्ञात पुस्तक

en: Unknown author
mr: अज्ञात लेखक

en: Search the text of all books in the library
mr: पुस्तकालयातील सर्व पुस्तकांच्या मजकुरात शोध घ्या

en: Cannot view book as no result is selected
mr: कोणताही निकाल निवडला नसल्याने पुस्तक पाहता येत नाही

en: No result selected
mr: कोणताही निकाल निवडला नाही

en: WARNING
mr: चेतावणी

en: Learn more
mr: अधिक जाणून घ्या

en: Library on a FAT drive
mr: FAT ड्राइव्हवरील पुस्तकालय

en: &Slow
mr: हळू (&S)

en: &Fast
mr: वेगवान (&F)

en: Start &searching
mr: शोधणे सुरू करा (&s)

en: almost 100%
mr: जवळजवळ 100%

en: This book was not found in the calibre library
mr: हे पुस्तक कॅलिबर पुस्तकालयात सापडले नाही

en: Jump to this book in the library
mr: पुस्तकालयात या पुस्तकाकडे उडी मारा

en: Mark this book in the library
mr: हे पुस्तक पुस्तकालयात चिन्हांकित करा

en: View this book at this search result
mr: या शोध निकालाच्या ठिकाणी हे पुस्तक पाहा

en: View this book
mr: हे पुस्तक पाहा

en: Expand all
mr: सर्व विस्तारित करा

en: Collapse all
mr: सर्व संक्षिप्त करा

en: Searching...
mr: शोधत आहे...

en: One book | {num} books
mr[0]: एक पुस्तक
mr[1]: {num} पुस्तके

en: Enter words to search for
mr: शोध घेण्यास शब्द प्रविष्ट करा

en: &Restrict searched books
mr: शोधायच्या पुस्तकांना मर्यादित करा (&R)

en: &Match on related words
mr: संबंधित शब्द जुळवा (&M)

en: Mark all matched books in the library
mr: पुस्तकालयातील सर्व जुळणारी पुस्तके चिन्हांकित करा

en: Select all matched books in the library
mr: पुस्तकालयात जुळणारी सर्व पुस्तके निवडा

en: Abort the current search?
mr: वर्तमान शोध खंडित करायचा का?

en: &Mark all books
mr: सर्व पुस्तके चिन्हांकित करा (&M)

en: Remove this action
mr: ही क्रिया काढून टाका

en: <a href="{}">CSS selector help</a>
mr: <a href="{}">CSS सिलेक्टर मदत</a>

en: Create the rule to transform HTML tags below
mr: HTML टॅग परिवर्तित करण्यासाठीचे नियम खाली बनवा

en: Then:
mr: मग:

en: Add another action
mr: आणखीन एक क्रिया जोडा

en: Test HTML transform rules
mr: HTML परिवर्तन नियमांची चाचणी करा

en: Enter an HTML document below and click the "Test" button
mr: खाली एखादे HTML दस्तऐवज प्रविष्ट करा आणि मग "चाचणी करा" बटणावर क्लिक करा

en: Resulting HTML
mr: परिणामी HTML

en: Edit HTML transform rules
mr: HTML परिवर्तन नियम संपादित करा

en: Current HTML file
mr: वर्तमान HTML फाईल

en: All HTML files
mr: सर्व HTML फायली

en: Open HTML files
mr: HTML फायली उघडा

en: Selected HTML files
mr: निवडलेल्या HTML फायली

en: Create an icon theme
mr: आयकन थीम बनवा

en: Use this theme in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये ही थीम वापरा

en: Change the current calibre icon theme to this theme
mr: वर्तमान कॅलिबर आयकन थीम बदलून ही थीम वापरा

en: Theme Metadata
mr: थीम मेटाडेटा

en: &Version:
mr: आवृत्ती (&V):

en: Light and Dark
mr: हलके आणि गडद

en: Light only
mr: केवळ हलके

en: Dark only
mr: केवळ गडद

en: &Color palette:
mr: रंगधानी (&C):

en: &License:
mr: लायसन्स (&L):

en: %d icons missing in this theme
mr: या थीममध्ये %d आयकन बेपत्ता आहेत

en: No missing icons
mr: कोणतेही बेपत्ता आयकन नाहीत

en: No title specified
mr: कोणतेही शीर्षक विनिर्दिष्ट केले नाही

en: You must specify a title for this icon theme
mr: या आयकन थीमसाठी एक शीर्षक विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: No author specified
mr: कोणताही लेखक विनिर्दिष्ट केला नाही

en: You must specify an author for this icon theme
mr: या आयकन थीमसाठी एक लेखक विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: &Abort
mr: खंडित करा (&A)

en: Compression failed
mr: संपीडन करण्यात अपयशी

en: Creating theme file
mr: थीम फाईल बनवणे

en: Compressing theme file
mr: थीम फाईल संपीडित करत आहे

en: Choose a folder from which to read the icons
mr: आयकन ज्यातून वाचले जातील तो फोल्डर निवडा

en: Choose destination for icon theme
mr: आयकन थीमसाठी गंतव्यस्थान निवडा

en: ZIP files
mr: ZIP फायली

en: Right click to visit theme homepage
mr: थीमच्या मुख्य पानावर जायला राइट-क्लिक करा

en: Downloading icons...
mr: आयकन डाउनलोड करत आहे...

en: Downloading icons, please wait...
mr: आयकन डाउनलोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Use the calibre default icons
mr: कॅलिबरचे डिफॉल्ट आयकन वापरा

en: Number of icons
mr: आयकनांची संख्या

en: Popularity
mr: लोकप्रियता

en: Choose an icon theme
mr: आयकन थीम निवडा

en: Restore &default icons
mr: डिफॉल्ट आयकन पुनर्स्थापित करा (&d)

en: For light and dark
mr: हलक्या आणि गडद थीमसाठी

en: For light only
mr: केवळ हलक्या थीमसाठी

en: For dark only
mr: केवळ गडद थीमसाठी

en: Downloading, please wait...
mr: डाउनलोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to download list of themes
mr: थीमांची यादी डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: Failed to download list of themes, click "Show details" for more information
mr: थीमांची यादी डाउनलोड करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Choose from {} available icon themes
mr: उपलब्ध असलेल्या {} आयकन थीममधून निवडा

en: Failed to download icon themes, click "Show details" for more information.
mr: आयकन थीम डाउनलोड करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Zoom &in
mr: आत झूम करा (&i)

en: Zoom &out
mr: बाहेर झूम करा (&o)

en: Reset &zoom
mr: झूम रिसेट करा (&z)

en: &Save as
mr: असे सेव्ह करा (&S)

en: F&ull screen
mr: फुलस्क्रीन (&F)

en: &Fit image
mr: चित्र बसवा (&F)

en: Fit image inside the available space
mr: चित्र उपलब्ध असलेल्या जागेत बसवा

en: Remember &zoom
mr: झूम लक्ष्यात ठेवा (&z)

en: Choose a file to save to
mr: सेव्ह करण्यासाटी फाईल निवडा

en: Image: {name} {resolution}
mr: चित्र: {name} {resolution}

en: See what's new in this calibre release
mr: या कॅलिबर रिलीझमध्ये नवीन काय ते पाहा

en: Connected
mr: कनेक्टेड

en: created by
mr:  निर्माता

en: %(num)d of %(total)d books
mr: %(total)d मधून %(num)d पुस्तके

en: one book | {} books
mr[0]: एक पुस्तक
mr[1]: {} पुस्तके

en: %(num)s, %(sel)d selected | %(num)s, %(sel)d selected
mr[0]: %(num)s, %(sel)d निवडले
mr[1]: %(num)s, %(sel)d निवडले

en: {0}, {1} total
mr: {0}, {1} एकूण

en: Cover grid
mr: आवरणपृष्ठ ग्रिड

en: Search bar
mr: शोध पट्टी

en: Next Virtual library
mr: पुढचे आभासी पुस्तकालय

en: Previous Virtual library
mr: आधीचे आभासी पुस्तकालय

en: All books
mr: सर्व पुस्तके

en: Search expression for this Virtual library:
mr: या आभासी पुस्तकालयासाठीचा शोध एक्सप्रेशन:

en: Sort tabs alphabetically
mr: टॅब्सची वर्णक्रमाने क्रमवारी लावा

en: Restore hidden tabs
mr: लपवलेले टॅब पुन्हा दाखवा

en: Hide Virtual library tabs
mr: आभासी पुस्तकालय टॅब लपवा

en: Lock Virtual library tabs
mr: आभासी पुस्तकालय टॅब लॉक करा

en: Unlock Virtual library tabs
mr: आभासी पुस्तकालय टॅब अनलॉक करा

en: Edit "%s"
mr: "%s" संपादित करा

en: Delete "%s"
mr: "%s" डिलीट करा

en: Layout
mr: लेआउट

en: Show and hide various parts of the calibre main window
mr: कॅलिबरच्या मुख्य विंडोचे विविध भाग दाखवा किंवा लपवा

en: No %s format
mr: %s स्वरूप नाही

en: The book {0} does not have the {1} format
mr: {0} या पुस्तकाचे {1} स्वरूप नाही

en: Restore %s
mr: %s पुनर्स्थापित करा

en: Job
mr: काम

en: Progress
mr: प्रगती

en: Running time
mr: चालू असल्याचा वेळ

en: Start time
mr: सुरू केल्याची वेळ

en: There is a running job: | There are {} running jobs:
mr[0]: एक काम चालू आहे:
mr[1]: {} चालू कामे आहेत:

en: Unknown job
mr: अज्ञात काम

en: There is a waiting job | There are {} waiting jobs
mr[0]: एक काम प्रतीक्षा करत आहे
mr[1]: {} कामे प्रतीक्षा करत आहेत

en: Cannot kill job
mr: काम रद्द करता आले नाही

en: Cannot kill jobs that communicate with the device
mr: यंत्राशी संपर्क साधणारी कामे बंद करू शकत नाही

en: Job has already run
mr: काम आधीच चालवून झाले आहे

en: This job cannot be stopped
mr: हे काम थांबवता येत नाही

en: Some of the jobs cannot be stopped. Click "Show details" to see the list of unstoppable jobs.
mr: काही कामे थांबवली जाऊ शकत नाहीत. न थांबवता येणार्‍या कामांची यादी पाहण्यास "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Unavailable
mr: अनुपलब्ध

en: Click to see list of jobs
mr: कामांची यादी पाहण्यास येथे क्लिक करा

en: Show/hide the Jobs List
mr: कामांची यादी दाखवा/लपवा

en: Click to see list of jobs [{}]
mr: कामांची यादी पाहण्यास येथे क्लिक करा [{}]

en: Jobs:
mr: कामे:

en: No running jobs
mr: कोणतेही काम चालू नाही

en: One running job
mr: एक काम चालू आहे

en: %d running jobs
mr: %d कामे चालू आहेत

en:  - Jobs
mr:  - कामे

en: Search for a job by name
mr: नावानुसार काम शोधा

en: No job
mr: काम नाही

en: No job selected
mr: कोणतेही काम निवडले नाही

en: Do you really want to stop the selected job? | Do you really want to stop all the selected jobs?
mr[0]: निवडलेले काम तुम्हाला नक्की थांबवायचे आहे का?
mr[1]: निवडलेले सर्व कामे तुम्हाला नक्की थांबवायची आहेत का?

en: Do you really want to stop all non-device jobs?
mr: तुम्हाला खरच उपकरणांशी संबंधित नसलेली कामे थांबवायची आहेत का?

en: &Custom
mr: सानुकूल (&C)

en: &Alternate shortcut:
mr: वैकल्पिक शॉर्टकट (&A):

en: &Shortcut:
mr: शॉर्टकट (&S):

en: Done
mr: झाले

en: Press a key...
mr: एखादी की दाबा...

en: Already assigned
mr: आधीच निश्चित केले आहे

en: already assigned to
mr: आधीच याला निश्चित केले आहे:

en: <b>This shortcut no longer exists</b>
mr: <b>हा शॉर्टकट आता अस्तित्वात नाही</b>

en: Double click on any entry to change the keyboard shortcuts associated with it
mr: कोणत्याही प्रविष्टीशी संबंधित असलेले कीबोर्ड शॉर्टकट बदलायला त्या प्रविष्टीवर डबल-क्लिक करा

en: Could not find any shortcuts matching <i>{}</i>
mr: <i>{}</i> शी जुळणारे कोणतेही शॉर्टकट सापडले नाहीत

en: Eject this device
mr: हे उपकरण इजेक्ट करा

en: Configure this device
mr: हे उपकरण काँफिगर करा

en: Update cached metadata on device
mr: उपकरणावरील कॅश केलेला मेटाडेटा अपडेट करा

en: Library
mr: पुस्तकालय

en: Show books in calibre library
mr: कॅलिबर पुस्तकालयात पुस्तके दाखवा

en: Show books in the main memory of the device
mr: उपकरणाच्या मुख्य मेमरीतील पुस्तके दाखवा

en: Show books in storage card A
mr: स्टोरेज कार्ड एवरील पुस्तके दाखवा

en: Show books in storage card B
mr: स्टोरेज कार्ड बीवरील पुस्तके दाखवा

en: Delete library
mr: पुस्तकालय डिलीट करा

en: available
mr: उपलब्ध

en: Close the Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय बंद करा

en: Change how the displayed books are sorted
mr: दाखवलेली पुस्तकांची क्रमवारी कशी लावली जाते हे बदला

en: Sort
mr: क्रमवारी लावा

en: Search the full text of all books in the library, not just their metadata
mr: पुस्तकालयातील सर्व पुस्तकांच्या संपूर्ण मजकुरात शोध घ्या, केवळ मेटाडेटात नाही

en: Do quick search (you can also press the Enter key)
mr: जलद शोध घ्या (तुम्ही एंटर कीसुद्धा दाबू शकता)

[ctx: mark books matching search result instead of filtering them]
en: Highlight
mr: हायलाईट

en: <h2>Shutting down</h2><div>
mr: <h2>बंद करत आहे</h2><div>

en: Book %(sidx)s of <span class="series_name">%(series)s</span>
mr: <span class="series_name">%(series)s</span> मधील पुस्तक क्र. %(sidx)s

en: This book is on the device in %s
mr: हे पुस्तक %s येथे उपकरणावर आहे

en: Unknown chapter
mr: अज्ञात अध्याय

en: Anonymous Content server user
mr: अनामिक सामग्री सर्व्हर प्रयोक्ता

en: Bookmark
mr: बुकमार्क

[ctx: type of annotation]
en: Highlight
mr: हायलाईट

en: Bookmarks
mr: बुकमार्क

en: Highlights
mr: हायलाइट

en: Export {} annotations
mr: {} अ‍ॅनोटेशन निर्यात करा

en: calibre annotation collection
mr: कॅलिबर अ‍ॅनोटेशन संग्रह

en: annotations
mr: अ‍ॅनोटेशन

en: Format to export in:
mr: निर्यात करण्यासाठी स्वरूप:

en: Save to file
mr: फायलीत सेव्ह करा

en: File for exports
mr: निर्यात करण्यास फाईल

en: Open in viewer
mr: दृश्यकात उघडा

en: Show in calibre
mr: कॅलिबरमध्ये दाखवा

en: Edit notes
mr: टिपा संपादित करा

en: Export selected item | Export {} selected items
mr[0]: निवडलेली वस्तू निर्यात करा
mr[1]: निवडलेल्या {} वस्तू निर्यात करा

en: Delete selected item | Delete {} selected items
mr[0]: निवडलेली वस्तू डिलीट करा
mr[1]: निवडलेल्या {} वस्तू डिलीट करा

en: Type:
mr: प्रकार:

en: Show only annotations of the specified type
mr: केवळ विनिर्दिष्ट प्रकारचे अ‍ॅनोटेशन दाखवा

en: User:
mr: प्रयोक्ता:

en: Show only annotations created by the specified user
mr: केवळ विनिर्दिष्ट प्रयोक्ताने बनवलेले अ‍ॅनोटेशन दाखवा

en: &Show results from only selected books
mr: केवळ निवडलेल्या पुस्तकांमधील निकाल दाखवा (&S)

en: &Show results from only the selected book | &Show results from only the {} selected books
mr[0]: केवळ निवडलेल्या पुस्तकामधून निकाल दाखवा (&S)
mr[1]: केवळ निवडलेल्या {} पुस्तकांमधून निकाल दाखवा (&S)

en: Invalid search expression
mr: अवैध शोध एक्सप्रेशन

en: Edit the notes of this highlight
mr: या हायलाईटच्या टिपा संपादित करा

en: Add notes
mr: टिपा जोडा

en: Add notes to this highlight
mr: या हायलाईटसाठी टिपा जोडा

en: User
mr: प्रयोक्ता

en: View the book at this annotation in the calibre E-book viewer
mr: हे पुस्तक कॅलिबर ई-पुस्तक दृश्यकात या अ‍ॅनोटेशनला उघडून पाहा

en: Show this book in the main calibre book list
mr: हे पुस्तक कॅलिबरच्या पुस्तकांच्या मुख्य यादीत दाखवा

en: Edit notes for highlight
mr: हायलाईटसाठीच्या टिपा संपादित करा

en: Annotations browser
mr: अ‍ॅनोटेशन ब्राउझर

en: &Delete all selected
mr: निवडलेले सर्व डिलीट करा (&D)

en: Delete the selected annotations
mr: निवडलेले अ‍ॅनोटेशन डिलीट करा

en: &Export all selected
mr: निवडलेले सर्व निर्यात करा (&E)

en: Export the selected annotations
mr: निवडलेले अ‍ॅनोटेशन निर्यात करा

en: No selected annotations
mr: कोणतेही अ‍ॅनोटेशन निवडलेले नाही

en: No annotations have been selected
mr: कोणतेही अ‍ॅनोटेशन निवडले नाहीत

en: Are you sure you want to <b>permanently</b> delete this annotation? | Are you sure you want to <b>permanently</b> delete these {} annotations?
mr[0]: तुम्हाला नक्की हा अ‍ॅनोटेशन <b>कायमचा</b> डिलीट करायचा आहे का?
mr[1]: तुम्हाला नक्की हे {} अ‍ॅनोटेशन <b>कायमचे</b> डिलीट करायचे आहेत का?

en: Editing is only supported for the notes associated with highlights
mr: संपादन करणे हे हायलाईटांशी संबंधित असलेल्या टिपांसाठीच समर्थित आहे

en: Unrated
mr: रेट न केलेले

en: Set to undefined
mr: अनिश्चित असे सेट करा

en: Template editing disabled
mr: साचा संपादन निष्क्रिय केले आहे

en: Size (MB)
mr: आकार (मे.बा.)

en: Modified
mr: बदलले

en: Formats
mr: स्वरूप

en: Id
mr: आयडी

en: Failed to read cover file for this book from the calibre library.
mr: कालिबर पुस्तकालयातून या पुस्तकाची आवरणपृष्ठ फाईल वाचण्यात अपयशी

en: The cover for the book %s is too large, cannot load it. Resize or delete it.
mr: %s या पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ खूपच मोठे आहे व ते लोड केले जाऊ शकत नाही. आवरणपृष्ठाचा आकार बदला किंवा ते डिलीट करा.

en: %s stars
mr: %s तारे

en: Click in this column and press Q to Quickview books with the same "%s"
mr: समान "%s" असणारी पुस्तकांचे जलद दृश्य पाहण्यासाठी या स्तंभावर क्लिक करा व मग Q दाबा

en: Description:
mr: वर्णन:

en: Marked with text "{0}"
mr: या मजकुराने चिन्हांकित केले: "{0}"

en: Marked without text
mr: मजकुराशिवाय चिन्हांकित केले

en: This book's UUID is "{0}"
mr: या पुस्तकाचे UUID "{0}" आहे

en: Failed to set data
mr: डेटा सेट करण्यात अपयशी

en: Could not set data, click "Show details" to see why.
mr: डेटा सेट करता आला नाही. का हे जाणून घ्यायला "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: In Library
mr: पुस्तकालयात आहे

en: Failed to read book data from calibre library. Click "Show details" for more information
mr: कॅलिबर पुस्तकालयातून पुस्तकांचा डेटा वाचण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Waiting for metadata to be updated
mr: मेटाडेटा अपडेट व्हायची प्रतीक्षा करत आहे

en: Marked for deletion
mr: डिलीट करण्यास चिन्हांकित केले

en: Double click to <b>edit</b> me<br><br>
mr: डबल-क्लिक करून मला <b>संपादित</b> करा<br><br>

en: Export selected
mr: निवडलेले निर्यात करा

en: Select none
mr: कोणतेही निवडू नका

en: Remove
mr: काढून टाका

en: Export
mr: निर्यात करा

en: Export the selected notes as HTML files
mr: निवडलेला टिपा HTML फायलींच्या स्वरूपात निर्यात करा

en: Search books
mr: पुस्तके शोधा

en: Search the calibre library for books in the currently selected categories
mr: सध्या निवडलेल्या वर्गांमधील असलेल्या पुस्तकांचा कॅलिबर पुस्तकालयात शोध घ्या

en: No results selected
mr: कोणतेही निकाल निवडले नाही

en: No results selected, nothing to export
mr: कोणतेही निकाल निवडले नाहीत, निर्यात करण्यास काहीच नाही

en: Choose folder for exported note | Choose folder for {} exported notes
mr[0]: निर्यात केलेल्या टीपसाठी फोल्डर निवडा
mr[1]: निर्यात केलेल्या {} टिपांसाठी फोल्डर निवडा

en: Adjust width of {0}
mr: {0} ची रुंदी बदला

en: {0} pixels
mr: {0} पिक्सेल

en: Original size:
mr: मूळ आकार:

en: Minimum size:
mr: किमान आकार:

en: Maximum size:
mr: कमाल आकार:

en: &Shrink 10%
mr: 10% ने छोटे करा (&S)

en: &Expand 10%
mr: 10% ने मोठे करा (&E)

en: Set to mi&nimum
mr: किमान मूल्याला सेट करा (&n)

en: Set to ma&ximum
mr: कमाल मूल्याला सेट करा (&x)

en: &Resize column to fit contents
mr: सामग्री बसेल असा स्तंभाचा आकार बदला (&R)

en: pixels
mr: पिक्सेल

en: Set width &to:
mr: रुंदी सेट करा (&t):

en: Cannot hide all columns
mr: सर्व स्तंभ लपवता येत नाहीत

en: You must not hide all columns
mr: सर्व स्तंभ लपवणे योग्य नव्हे

en: Sort on %s
mr: %s अनुसार क्रमवारी लावा

en: Ascending
mr: चढत्या क्रमात

en: Descending
mr: उतरत्या क्रमात

en: Center
mr: मध्ये

en: Left
mr: उजवीकडे

en: Right
mr: डावीकडे

en: Change font style for %s
mr: %s याची फाँट शैली बदला

en: Bold font
mr: ठळक फाँट

en: Normal font
mr: साधारण फाँट

en: Bold and Italic font
mr: ठळक आणि तिर्यक फाँट

en: Italic font
mr: तिर्यक फाँट

en: Adjust width of column {0}
mr: {0} स्तंभाची रुंदी बदला

en: Edit column definition for %s
mr: %s ची स्तंभ परिभाषा संपादित करा

en: Define tooltip template for "%s"
mr: "%s" यासाठीचा टूलटिप साचा परिभाषित करा

en: Edit tooltip template for "%s"
mr: "%s" यासाठीचा टूलटिप साचा संपादित करा

en: Quickview column %s
mr: जलद दृश्य स्तंभ %s

en: Hide column %s
mr: %s स्तंभ लपवा

en: Show column
mr: स्तंभ दाखवा

en: Remember On Device column width
mr: "उपकरणावर" स्तंभाची रुंदी लक्ष्यात ठेवा

en: Restore default layout
mr: डिफॉल्ट मांडणी पुनर्स्थापित करा

en: Hide row numbers
mr: पंक्ती क्रमांक लपवा

en: Show row numbers
mr: पंक्ती क्रमांक दाखवा

en: Toggle mark for book
mr: पुस्तकासाठी चिन्हांकन टॉगल करा

en: Mark book with text label
mr: मजकूर लेबल असलेले पुस्तक चिन्हांकित करा

en: Un-split the book list
mr: अलग केलेली पुस्तकांची यादी एकत्रित करणे

en: Split the book list
mr: पुस्तकांची यादी अलग करणे

en: File name
mr: फाईलचे नाव

en: AI Assistant Note
mr: ए.आय. सहायक टीप

en: You
mr: तुम्ही

en: Type a question to the AI
mr: ए.आय.ला विचारायचा प्रश्न टाइप करा

en: Se&ttings
mr: सेटिंग (&t)

en: Quick actions
mr: जलद क्रिया

en: Assistant
mr: सहायक

en: answering
mr: उत्तर देत आहे

en: thinking
mr: विचार करत आहे

en: Talking to AI failed with error:
mr: ए.आय.शी बोलणे अपयशी, त्रुटी आढळली:

en: free
mr: मोफत

en: &New chat
mr: नवीन चॅट (&N)

en: Start a new conversation
mr: नवीन संवाद सुरू करा

en: Copy this conversation to the clipboard
mr: हा संवाद क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Select text in the book to begin.
mr: सुरू करण्यासाठी पुस्तकातील मजकूर निवडा.

en: Add Quick action
mr: जलद क्रिया जोडा

en: Edit Quick action
mr: जलद क्रिया संपादित करा

en: Prompt:
mr: प्राँप्ट:

en: No name specified
mr: नाव विनिर्दिष्ट केले नाही

en: You must specify a name for the Quick action
mr: जलद क्रियेसाठी एक नाव विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: No prompt specified
mr: प्राँप्ट विनिर्दिष्ट केला नाही

en: You must specify a prompt for the Quick action
mr: जलद क्रियेसाठी प्राँप्ट विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: &Quick actions:
mr: जलद क्रिया (&Q):

en: Remove the {} action?
mr: {} ही क्रिया काढून टाकायची का?

en: &Show this confirmation again
mr: हे पुष्टीकरण पुन्हा दाखवा (&S)

en: Configure viewer
mr: दृश्यक काँफिगर करा

en: Use white background
mr: सफेद पार्श्वभूमी वापरा

en: <b>Changes will only take effect after a restart.</b>
mr: <b>केवळ रिस्टार्ट केल्यानंतरच बदल लागू होतील.</b>

en:  - LRF viewer
mr:  - LRF दृश्यक

en: Print more information about the rendering process
mr: रेंडर प्रक्रियेविषयी अधिक माहिती छापा

en: LRF viewer
mr: LRF दृश्यक

en: Parsing LRF file
mr: LRF फाईल पार्स करत आहे

en: LRF viewer toolbar
mr: LRF दृश्यक टूलबार

en: Next page
mr: पुढचे पान

en: Previous Page
mr: मागचे पान

en: Back
mr: मागे

en: Forward
mr: पुढे

en: Open e-book
mr: ई-पुस्तक उघडा

en: Use the library located at the specified path.
mr: विनिर्दिष्ट पाथ येथे असलेले पुस्तकालय वापरा.

en: Start minimized to system tray.
mr: सिस्टम ट्रेला मिनिमाइझ करूनच सुरू करा.

en: Ignored, do not use. Present only for legacy reasons
mr: दुर्लक्ष केले, वापरू करा. केवळ लेगसी कारणांमुळे हजर आहे

en: Do not check for updates
mr: अपडेट असल्याचा तपास करू नका

en: Path too long
mr: पाथ खूपच लांब आहे

en: Calibre Library
mr: कॅलिबर पुस्तकालय

en: Failed to create library
mr: पुस्तकालय बनवण्यात अपयशी

en: Failed to create calibre library at: %r.
    You will be asked to choose a new library location.
mr: येथे कॅलिबर पुस्तकालय बनवण्यात अपयशी: %r.
    पुस्तकालयासाठी एक नवीन स्थान निवडण्याची तुम्हाला विनंती केली जाईल.

en: Could not repair library. Click "Show details" for more information.
mr: पुस्तकालय दुरुस्त करता आले नाही. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Choose a location for your new calibre e-book library
mr: तुमच्या नवीन कॅलिबर ई-पुस्तक पुस्तकालयासाठी स्थान निवडा

en: Repairing failed
mr: दुरुस्तीत अपयशी

en: The database repair failed. Starting with a new empty library.
mr: डेटाबेस दुरुस्त करण्यात अपयशी. नवीन, रिकाम्या पुस्तकालयाने सुरुवात करत आहे.

en: Bad database location
mr: डेटाबेसचे स्थान खराब आहे

en: Bad database location %r. calibre will now quit.
mr: खराब डेटाबेस स्थान %r. कॅलिबर आता बंद होईल.

en: Startup error
mr: स्टार्टअप त्रुटी

en: Corrupted database
mr: भ्रष्ट डेटाबेस

en: Bad database location %r. Will start with  a new, empty calibre library
mr: खराब डेटाबेस स्थान %r. नवीन व रिकाम्या कॅलिबर पुस्तकालयाने सुरुवात केली जाईल

en: Starting %s: Loading books...
mr: %s सुरू करत आहे: पुस्तके लोड करत आहे...

en: Cannot start calibre
mr: कॅलिबर सुरू करता आले नाही

en: Failed to contact running instance of calibre
mr: कॅलिबरच्या चालू असलेल्या प्रसंगाशी संपर्क साधण्यात अपयशी

en: Contacting calibre failed
mr: कॅलिबरशी संपर्क करण्यात अपयशी

en: Shutdown command sent, waiting for shutdown...
mr: बंद करायची आज्ञा पाठवली गेली आहे, बंद व्हायची प्रतीक्षा करत आहे...

en: Failed to shutdown running calibre instance
mr: चालू असलेला कॅलिबर प्रसंग बंद करण्यात अपयशी

en: &Preferences
mr: पसंती (&P)

en: &Quit
mr: बाहेर पडा (&Q)

en: The folder "{}" is opened in another program, so calibre cannot access it.
mr: "{}" हा फोल्डर दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडलेला असल्यामुळे कॅलिबर त्यात प्रवेश करू शकत नाही.

en: The file "{}" is opened in another program, so calibre cannot access it.
mr: "{}" ही फाईल दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडलेली असल्यामुळे कॅलिबर तिच्यात प्रवेश करू शकत नाही.

en: A folder is open in another program so calibre cannot access it.
mr: एक फोल्डर दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडलेला असल्यामुळे कॅलिबर त्यात प्रवेश करू शकत नाही.

en: A file is open in another program so calibre cannot access it.
mr: एक फाईल दुसर्‍या प्रोग्राममध्ये उघडलेली असल्यामुळे कॅलिबर तिच्यात प्रवेश करू शकत नाही.

en: Cannot open file or folder as it is in use
mr: वापरात असल्यामुळे फाईल किंवा फोल्डर उघडू शकत नाही

en: Cannot open file or folder
mr: फाईल किंवा फोल्डर उघडू शकत नाही

en: Could not open the folder: "{}". It is already opened in the following programs:
mr: हा फोल्डर उघडता आली नाही: "{}". तो आधीपासूनच खालील प्रोग्रामांमध्ये उघडा आहे:

en: Edit Markdown
mr: मार्कडाउन संपादित करा

en: &Markdown source
mr: मार्कडाउन स्रोत (&M)

en: &Preview
mr: पूर्वावलोकन (&P)

en: Set date to undefined
mr: दिनांक अनिश्चित असे सेट करा

en: Set date to today
mr: दिनांक आजच्या दिनांकाला सेट करा

en: &Redo
mr: रीडू (&R)

en: &Edit authors
mr: लेखक संपादित करा (&E)

en: Authors changed
mr: लेखक बदलले

en: Series changed
mr: मालिका बदलली

en: You have changed the series. In order to use the category editor, you must either discard or apply these changes. Apply changes?
mr: तुम्ही मालिका बदलली आहे. वर्ग संपादक वापरण्याकरिता हे बदल लागू करणे किंवा रद्द करणे आवश्यक आहे. हे बदल लागू करायचे का?

en: &Number:
mr: संख्या (&N):

en: Last modified: %s
    
    Double click to view
mr: याआधी बदलले: %s
    
    पाहण्यासाठी डबल-क्लिक करा

en: Restore %s from the original
mr: मूळपासून %s पुनर्स्थापित करा

en: &View {} format
mr: {} स्वरूप पाहा (&V)

en: &Remove {} format
mr: {} स्वरूप काढून टाका (&R)

en: Set the cover for the book from the selected format
mr: निवडलेल्या स्वरूपातून पुस्तकाचे आवरणपृष्ठ सेट करा

en: Set metadata for the book from the selected format
mr: निवडलेल्या स्वरूपापासून पुस्तकासाठी मेटाडेटा सेट करा

en: Add a format to this book
mr: या पुस्तकाला स्वरूप जोडा

en: Remove the selected format from this book
mr: निवडलेले स्वरूप या पुस्तकातून काढून टाका

en: Choose formats for
mr: यासाठी स्वरूप निवडा:

en: No permission
mr: परवानगी नाही

en: You do not have permission to read the following files:
mr: खालील फायली वाचण्याची तुमच्याकडे परवानगी नाही:

en: No format selected
mr: कोणताही स्वरूप निवडला नाही

en: &Browse
mr: चाळा (&B)

en: Trim bord&ers
mr: बॉर्डर छाटा (&e)

en: Download co&ver
mr: आवरणपृष्ठ डाउनलोड करा (&v)

en: &Generate cover
mr: आवरणपृष्ठ उत्पन्न करा (&G)

en: Customize the styles and colors of the generated cover
mr: उत्पन्न झालेल्या आवरणपृष्ठाची स्टाईल व त्याचे रंग सानुकूल करा

en: Undo last Generate cover
mr: याआधीचे "आवरणपृष्ठ उत्पन्न करा" अनडू करा

en: View image in popup window
mr: चित्र एका पॉपअप विंडोमध्ये दाखवा

en: Edit cover with...
mr: याने आवरणपृष्ठ संपादित करा...

en: Cover opened in {}
mr: आवरणपृष्ठ {} यात उघडले आहे

en: external editor
mr: बाह्य संपादक

en: Not a valid picture
mr: वैध चित्र नाही

en: Invalid cover
mr: अवैध आवरणपृष्ठ

en: Could not change cover as the image is invalid.
mr: चित्र अवैध असल्यामुळे आवरणपृष्ठ बदलता आले नाही.

en: Rating of this book. 0-5 stars
mr: या पुस्तकाचे रेटिंग. 0-5 तार्‍यांमध्ये

en: Tags changed
mr: टॅग बदलले

en: A comma separated list of languages for this book
mr: या पुस्तकासाठी स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली भाषांची यादी

en: The language %s is not recognized | The languages %s are not recognized
mr[0]: %s ही भाषा ओळखली नाही
mr[1]: %s या भाषा ओळखल्या नाहीत

en: Unknown language
mr: अज्ञात भाषा

en: Edit Identifiers
mr: ओळखणारे संपादित करा

en: Duplicate identifier
mr: ओळखणार्‍याची प्रत

en: Invalid identifier
mr: अवैध ओळखणारा

en: &Ids:
mr: आयडी (&I):

en: This ISBN is valid
mr: हे ISBN वैध आहे

en: This ISBN is invalid
mr: हे ISBN अवैध आहे

en: Invalid ISBN
mr: अवैध ISBN

en: Enter an ISBN
mr: ISBN प्रविष्ट करा

en: The ISBN you entered is not valid. Try again.
mr: तुम्ही प्रविष्ट केलेले ISBN वैध नाही. पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Clear publisher
mr: प्रकाशक साफ करा

en: Publisher changed
mr: प्रकाशक बदलला

en: You have changed the publisher. In order to use the Category editor, you must either discard or apply these changes. Apply changes?
mr: तुम्ही प्रकाशक बदलला आहे. वर्ग संपादक वापरण्याकरिता हे बदल लागू करणे किंवा रद्द करणे आवश्यक आहे. हे बदल लागू करायचे का?

en: Clear date
mr: दिनांक साफ करा

en: Schedule download?
mr: डाउनलोड शेड्यूल करायचे का?

en: The download of metadata for the <b>selected book</b> will run in the background. Proceed? | The download of metadata for the <b>{} selected books</b> will run in the background. Proceed?
mr[0]: <b>निवडलेल्या पुस्तकाच्या</b> मेटाडेटाचे डाउनलोड पार्श्वभूमीत चालवले जाईल. पुढे जायचे का?
mr[1]: <b>निवडलेल्या {} पुस्तकांच्या</b> मेटाडेटाचे डाउनलोड पार्श्वभूमीत चालवले जाईल. पुढे जायचे का?

en: When the download completes you will be asked for confirmation before calibre applies the downloaded metadata.
mr: डाउनलोड पूर्ण झाल्यावर व डाउनलोड केलेला मेटाडेटा लागू करण्याअगोदर तुम्हाला पुष्टी करण्यास विचारले जाईल.

en: Download only &metadata
mr: केवळ मेटाडेटा डाउनलोड करा (&m)

en: Download only &covers
mr: केवळ आवरणपृष्ठ डाउनलोड करा (&c)

en: &Configure download
mr: डाउनलोड काँफिगर करा (&C)

en: Download &both
mr: दोन्ही डाउनलोड करा (&b)

en: Download metadata for one book | Download metadata for {} books
mr[0]: एका पुस्तकासाठी मेटाडेटा डाउनलोड करा
mr[1]: {} पुस्तकांसाठी मेटाडेटा डाउनलोड करा

en: Metadata download started
mr: मेटाडेटा डाउनलोड सुरू केले

en: (Failed metadata)
mr: (मेटाडेटात अपयश)

en: (Failed cover)
mr: (आवरणपृष्ठात अपयश)

en: Processed %s
mr: %s चे संस्करण केले

en: Metadata fields to download
mr: डाउनलोड करायचे असे मेटाडेटा रकाने

en: Merge identifiers
mr: ओळखणारे विलीन करा

en: Merge tags
mr: टॅग विलीन करा

en: Cover size: {0}x{1}
mr: आवरणपृष्ठ आकार: {0}x{1}

en: Compare metadata
mr: मेटाडेटाची तुलना करा

en: &Accept all remaining
mr: उरलेले सर्व स्वीकार करा (&A)

en: Re&ject all remaining
mr: उरलेले सर्व अस्वीकार करा (&j)

en: R&eject
mr: अस्वीकार करा (&e)

en: Reject changes and move to next [{}]
mr: बदल अस्वीकार करा आणि पुढच्याकडे जा [{}]

en: P&revious
mr: मागचे (&r)

en: Move to previous {}
mr: मागच्या {} ला जा

en: Move to next [%s]
mr: पुढच्या [%s] ला जा

en: &Mark rejected books
mr: अस्वीकार पुस्तके चिन्हांकित करा (&M)

en: Mark rejected books in the book list after this dialog is closed
mr: हा डायलॉग बंद केल्यावर पुस्तकांच्या यादीतील अस्वीकार पुस्तके चिन्हांकित करा

en:  [%(num)d of %(tot)d]
mr: [%(tot)d मधून %(num)d]

en: Are you sure you want to reject the remaining result? | Are you sure you want to reject all {} remaining results?
mr[0]: उरलेला निकाल तुम्हाला नक्की अस्वीकार करायचा आहे का?
mr[1]: उरलेले सर्व {} निकाल तुम्हाला नक्की अस्वीकार करायचे आहेत का?

en: Rendering {} pages, please wait...
mr: {} पाने रेंडर करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: comic book
mr: कॉमिक पुस्तक

en: Choose a cover from the list of pages below
mr: खालील पानांच्या यादीतून एक आवरणपृष्ठ निवडा

en: &More pages
mr: अधिक पाने (&M)

en: Choose cover from book
mr: पुस्तकातून आवरणपृष्ठ निवडा

en: Failed to render
mr: रेंडर करण्यात अपयशी

en: Could not render this file
mr: ही फाईल रेंडर करता आली नाही

en: This book has no pages
mr: या पुस्तकात एकही पान नाही

en: page %d
mr: पान %d

en: Next
mr: पुढचे

en: Previous
mr: मागचे

en: Manage the extra data files associated with this book [{}]
mr: या पुस्तकाशी संबंधित असलेली अतिरिक्त डेटा फायली व्यवस्थापित करा [{}]

en: Swap the author and title
mr: लेखक आणि शीर्षक स्वॅप करा

en: Open the Manage Series editor
mr: मालिका व्यवस्थापन संपादक उघडा

en: Clear rating
mr: रेटिंग साफ करा

en: Open the Tag editor. If Ctrl or Shift is pressed, open the Manage Tags editor
mr: टॅग संपादक उघडा. Ctrl किंवा Shift दाबले असल्यास "टॅग व्यवस्थापित करा" संपादत उघडा

en: Clear all tags
mr: सर्व टॅग साफ करून टाका

en: Clear Ids
mr: आयडी साफ करा

en: Open the Manage Publishers editor
mr: प्रकाशक व्यवस्थापन संपादक उघडा

en: &Download metadata
mr: मेटाडेटा डाउनलोड करा (&D)

en: Undo last metadata download
mr: याआधला मेटाडेटा डाउनलोड अनडू करा

en: Configure download metadata
mr: मेटाडेटा डाउनलोड करणे काँफिगर करा

en: Change how calibre downloads metadata
mr: कॅलिबर मेटाडेटा कसा डाउनलोड करतो हे बदला

en: Edit prefixes
mr: पूर्वप्रत्यये संपादित करा

en: Save changed metadata?
mr: बदलेला मेटाडेटा सेव्ह करायचा का?

en: &Don't save
mr: सेव्ह करू नका (&D)

en: {} Data &files
mr: {} डेटा फायली (&f)

en: Could not read from book file.
mr: पुस्तकाच्या फायलीतून वाचता आले नाही.

en: The cover in the %s format is invalid
mr: %s स्वरूपातले आवरणपृष्ठ अवैध आहे

en: No downloaded metadata
mr: कोणतेही मेटाडेटा डाउनलोड केले नाही

en: There is no downloaded metadata to undo
mr: अनडू करण्यासाठी कोणताही डाउनलोड केलेला मेटाडेटा नाही

en: There is another book to edit in this set. | There are still {} more books to edit in this set.
mr[0]: या संचात संपादित करायचे असे अजून एक पुस्तक आहे.
mr[1]: या संचात संपादित करायची अशी अजून {} पुस्तके आहेत.

en: &Continue editing
mr: संपादन चालू ठेवा (&C)

en: &Stop editing
mr: संपादन थांबवा (&S)

en: You will lose all unsaved changes. Are you sure?
mr: सेव्ह न केलेले सर्व बदल गमावले जातील. नक्की का?

en: Change cover
mr: आवरणपृष्ठ बदला

en: Co&mments
mr: टिप्पण्या (&m)

en: &Cover and formats
mr: आवरणपृष्ठ आणि स्वरूप (&C)

en: C&ustom metadata
mr: सानुकूल मेटाडेटा (&u)

en: &Comments
mr: टिप्पण्या (&C)

en: Basic metadata
mr: पायाभूत मेटाडेटा

en: Custom metadata
mr: सानुकूल मेटाडेटा

en: Has summary
mr: सारांश आहे

en: See at
mr: येथे पाहा

en: Please wait
mr: कृपया प्रतीक्षा करा

en: calibre is downloading metadata from:
mr: कॅलिबर येथून मेटाडेटा डाउनलोड करत आहे:

en: Title: %s
mr: शीर्षक: %s

en: Authors: %s
mr: लेखक: %s

en: Failed to download metadata. Click Show Details to see details
mr: मेटाडेटा डाउनलोड करण्यात अपयशी. तपशील पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Current cover
mr: सध्याचे आवरणपृष्ठ

en: Copy this cover to clipboard
mr: हे आवरणपृष्ठ क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Save this cover to disk
mr: हे आवरणपृष्ठ डिस्कवर सेव्ह करा

en: Save this cover in the book extra files
mr: हे आवरणपृष्ठ पुस्तकाच्या अतिरिक्त फायलींमध्ये सेव्ह करा

en: Save cover image
mr: आवरणपृष्ठ चित्र सेव्ह करा

en: Too many covers
mr: खूपच आवरणपृष्ठ आहेत

en: Could not save cover as there are too many existing covers
mr: खूपच आवरणपृष्ठ अस्तित्वात असल्यामुळे हे आवरणपृष्ठ सेव्ह करता आले नाही

en: Downloading covers for <b>%s</b>, please wait...
mr: <b>%s</b> साठी आवरणपृष्ठ डाउनलोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to download any covers, click "Show details" for details.
mr: कोणतेही आवरणपृष्ठ डाउनलोड करण्यात अपयशी. तपशील पाहण्यासाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Could not find any covers for <b>%s</b>
mr:  </b>%s</b> साठी कोणतेही आवरणपृष्ठ सापडले नाहीत

en: Found a cover for {title}
mr: {title} साठी आवरणपृष्ठ सापडले

en: Found <b>{num}</b> covers for {title}. When the download completes, the covers will be sorted by size.
mr: {title} साठी <b>{num}</b> आवरणपृष्ठ सापडली. डाउनलोड पूर्ण झाल्यावर आवरणपृष्ठ आकारानुसार क्रमित केली जातील.

en: Downloading metadata...
mr: मेटाडेटा डाउनलोड करत आहे...

en: Downloading cover...
mr: आवरणपृष्ठ डाउनलोड करत आहे...

en: Failed to run
mr: चालवण्यात अपयशी

en: Failed to run program, click "Show details" for more information
mr: प्रोग्राम चालवण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Command line:
mr: कमांड लाईन:

en: Choose a program to open %s files
mr: %s फायली उघडण्यासाठी प्रोग्राम निवडा

en: Application path:
mr: ॲप्लिकेशन पाथ:

en: Invalid application
mr: अवैध अ‍ॅप्लिकेशन

en: Choose a program
mr: प्रोग्राम निवडा

en: Gathering data, please wait...
mr: डेटा गोळा करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: &Browse computer for program
mr: संगणकावर प्रोग्राम चाळून शोधा (&B)

en: Error finding programs
mr: प्रोग्राम शोधण्यात त्रुटी

en: Failed to find programs on your computer, click "Show details" for more information
mr: तुमच्या संगणकात प्रोग्राम शोधून काढण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Edit the applications used for %s files
mr: %s फायलींसाठी वापरायचे ॲप्लिकेशन संपादित करा

en: Change &icon
mr: आयकन बदला (&i)

en: Change &name
mr: नाव बदला (&n)

en: No selection
mr: निवड नाही

en: No application selected
mr: कोणतेही अ‍ॅप्लिकेशन निवडले नाही

en: Choose new icon
mr: नवीन आयकन निवडा

en: Invalid icon
mr: अवैध आयकन

en: Could not load image from %s
mr: %s पासून चित्र लोड करता आले नाही

en: Enter new name
mr: नवीन नाव जोडा

en: New name for {}
mr: {} साठीचे नवीन नाव

en: cover image
mr: आवरणपृष्ठ चित्र

en: Open {0} files with {1}
mr: {0} फायली {1} ने उघडा

en: A general foreground color
mr: साधारण अग्रभूमीचा रंग

en: The foreground color for buttons
mr: बटणांच्या अग्रभूमीचा रंग

en: The foreground color for tool tips
mr: टूलटिपांच्या अग्रभूमीचा रंग

en: A "bright" text color
mr: एक "उजळ" असा मजकुराचा रंग

en: The foreground color for highlighted items
mr: हायलाईट केलेल्या वस्तूंच्या अग्रभूमीचा रंग

en: A general background color
mr: साधारण पार्श्वभूमीचा रंग

en: The background color for buttons
mr: बटणांच्या पार्श्वभूमीचा रंग

en: The background color for tool tips
mr: टूलटिपांच्या पार्श्वभूमीचा रंग

en: The background color for highlighted items
mr: हायलाईट केलेल्या वस्तूंच्या पार्श्वभूमीचा रंग

en: The color for links
mr: लिंकांचा रंग

en: The color for visited links
mr: पाहिलेल्या लिंकांचा रंग

en: Restore settings to default values. You have to click Apply to actually save the default settings.
mr: सेटिंग्सचे डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा. डिफॉल्ट सेटिंग्स प्रत्यक्ष सेव्ह करण्यासाठी तुम्हाला "लागू करा" वर क्लिक करावे लागेल.

en: Configure
mr: काँफिगर करा

en: Choose a folder
mr: फोल्डर निवडा

en: Add a file extension to ignore
mr: दुर्लक्ष करायचे फाईल एक्स्टेंशन जोडा

en: The file extension to ignore:
mr: दुर्लक्ष करायचे फाईल एक्स्टेंशन:

en: Invalid folder
mr: अवैध फोल्डर

en: You must specify an existing folder as your auto-add folder. %s does not exist.
mr: आपोआप जोडण्याचा फोलडर म्हणून जोडण्यासाठी एक अस्तित्वातील फोल्डर विनिर्दिष्ट करायला हवा. %s हा अस्तित्वात नाही.

en: You do not have read/write permissions for the folder: %s
mr: तुम्हाला या फोल्डरमध्ये वाचण्याची/लिहिण्याची परवानगी नाही: %s

en: <b>WARNING:</b> Any files you place in %s will be automatically deleted after being added to calibre. Are you sure?
mr: <b>चेतावणी:</b> %s येथे ठेवलेली कोणतीही फाईल कॅलिबरमध्ये जोडल्यानंतर आपोआप डिलीट केली जाईल. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Read &metadata from file contents rather than file name
mr: फाईलच्या नावाने मेटाडेटा वाचण्याऐवजी फाईलच्या सामग्रीतून वाचा (&m)

en: Swap the first name and last name of the author. This affects only metadata read from file names.
mr: लेखकाचे पहिले आणि शेवटचे नाव स्वॅप करा. याचा परिणाम केवळ फायलीच्या नावातून वाचलेल्या मेटाडेटावर पडतो.

en: Configure metadata from file name
mr: फाईलच्या नावावरून मेटाडेटा काँफिगर करा

en: Reading &metadata
mr: मेटाडेटा वाचणे (&m)

en: &Mark newly added books
mr: नव्याने जोडलेली पुस्तके चिन्हांकित करा (&M)

en: Automatically &convert added books to the preferred output format
mr: जोडलेली पुस्तकांचे आपोआप पसंतीच्या आउटपुट स्वरूपात रुपांतर करा (&c)

en: &Auto-merge added books if they already exist:
mr: जोडलेली पुस्तके आधीपासूनच अस्तित्वात असल्यास आपोआप विलीन करा (&A):

en: A comma-separated list of tags that will be applied to books added to the library
mr: पुस्तकालयात जोडल्या जाणार्‍या पुस्तकांवर लागू होणार्‍या टॅगांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी

en: Contro&l how tags are processed:
mr: टॅग्सचे कसे संस्करण केले जाईल याचे नियंत्रण करा (&l):

en: Create rules that can filter or transform tags on added books automatically as soon as they are added.
mr: असे नियम बनवा जे पुस्तके जोडल्याबरोबर आपोआप त्यांचे टॅग गाळू शकतात वा परिवर्तित करू शकतात

en: &Rules to filter tags read from metadata
mr: मेटाडेटापासून वाचलेले टॅग गाळण्यास नियम (&R)

en: Control which files are added during bul&k imports:
mr: मोठ्या प्रमाणात आयात करताना कोणत्या फायली जोडल्या जातील याचे नियंत्रण करा (&k):

en: Rules to filter added &files
mr: जोडलेल्या फायली गाळण्यास नियम (&f)

en: Control how auth&ors are processed:
mr: लेखकांचे कसे संस्करण केले जाईल याचे नियंत्रण करा (&o):

en: Adding &actions
mr: क्रिया जोडणे (&a)

en: Folder to automatically add files from
mr: फोल्डर ज्यातून फायली आपोआप जोडायच्या आहेत

en: Browse for folder
mr: फोल्डर चाळून शोधा

en: Automatically &convert added files to the preferred output format
mr: जोडलेल्या फायलींचे आपोआप पसंतीच्या आउटपुट स्वरूपात रुपांतर करा (&c)

en: <b>WARNING:</b> Files in the above folder will be deleted after being added to calibre.
mr: <b>चेतावणी:</b> वरील फोल्डरमधील फायली कॅलिबरमध्ये जोडल्यानंतर डिलीट केल्या जातील.

en: Ignore &another file extension
mr: आणखीन एक फाईल एक्स्टेंशन दुर्लक्ष करा (&a)

en: &Automatic adding
mr: आपोआप जोडणे (&A)

en: Very low
mr: खूप कमी

en: Notify when a &new version is available
mr: नवीन आवृत्ती उपलब्ध असल्यावर कळवा (&n)

en: Job &priority:
mr: काम प्राथमिकता

en: Preferred &input format order:
mr: पसंतीच्या इनपुट स्वरूपांचा क्रम (&i):

en: Preferred &output format:
mr: पसंतीचे आउटपुट स्वरूप (&o):

en: Recognize numbers inside text when sorting (needs restart)
mr: क्रमवारी लावत असताना मजकुरातील अंक ओळखा (रिस्टार्ट आवश्यक)

en: Default network &timeout:
mr: डिफॉल्ट नेटवर्क टाईमआउट (&t)

en: Use internal &viewer for:
mr: यांसाठी अंतर्गत दृश्यक वापरा (&v):

en: Virtual library to apply when the current &library is opened:
mr: वर्तमान पुस्तकालय उघडल्यावर लागू करायचे आभासी पुस्तकालय (&l):

en: All columns
mr: सर्व स्तंभ

en: icon with text
mr: लेखनासहित आयकन

en: icon with no text
mr: लेखनाशिवाय आयकन

en: is true
mr: खरे आहे

en: is false
mr: खोटे आहे

en: is not true
mr: खरे नाही

en: is not false
mr: खोटे नाही

en: is undefined
mr: अनिश्चित आहे

en: is defined
mr: निश्चित आहे

en: has id
mr: आयडी आहे

en: does not have id
mr: आयडी नाही

en: is today
mr: आज आहे

en: has pattern
mr: पॅटर्न आहे

en: Enter a number
mr: अंक प्रविष्ट करा

en: Enter a date in the format YYYY-MM-DD
mr: दिनांक या स्वरूपात प्रविष्ट करा: YYYY-MM-DD

en: Enter a string.
mr: स्ट्रिंग प्रविष्ट करा.

en: Enter a regular expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन प्रविष्ट करा

en: Remove icons
mr: आयकन काढून टाका

en: No icons selected
mr: कोणतेही आयकन निवडले नाही

en: You must select at least one icon to remove
mr: काढून टाकण्यासाठी किमान एक आयकन निवडणे आवश्यक आहे

en: One icon will be removed. | {} icons will be removed.
mr[0]: एक आयकन काढून टाकला जाईल
mr[1]: {} आयकन काढून टाकले जातील.

en: column coloring
mr: स्तंभाचा रंग

en: column icon
mr: स्तंभाचा आयकन

en: Set the:
mr: हे सेट करा:

en: Create/edit a {0} rule
mr: {0} नियम बनवा/संपादित करा

en: Create a {0} rule by filling in the boxes below
mr: खालील बॉक्स भरून {0} नियम बनवा

en: of the column:
mr: या स्तंभाचे:

en: &Add new image
mr: नवीन चित्र जोडा (&A)

en: Choose &more than one icon
mr: एकापेक्षा अधिक आयकन निवडा (&m)

en: &Add icon
mr: आयकन जोडा (&A)

en: Add &another condition
mr: आणखीन एक शर्त जोडा (&a)

en: You can disable a condition by blanking all of its boxes
mr: शर्तीचे सर्व बॉक्स रिक्त करून तुम्ही ती शर्त निष्क्रिय करू शकता

en: &Remove icons
mr: आयकन काढून टाका (&R)

en: Open to see checkboxes
mr: चेकबॉक्स पाहण्यासाठी उघडा

en: Sample text
mr: नमुना मजकूर

en: No icon selected
mr: कोणताही आयकन निवडला नाही

en: You must choose an icon for this rule
mr: या नियमासाठी आयकन निवडणे आवश्यक आहे

en: Invalid condition
mr: अवैध शर्त

en: No conditions
mr: शर्ती नाहीत

en: You must specify at least one non-empty condition for this rule
mr: या नियमासाठी किमान एक रिकामी नसलेली शर्त विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: color
mr: रंग

en: 
                    <p>Advanced rule for column <b>%(col)s</b>:
                    <pre>%(rule)s</pre>
mr: 
                    <p>स्तंभासाठी प्रगत नियम <b>%(col)s</b>:
                    <pre>%(rule)s</pre>

en: 
                    <p>Advanced rule:
                    <pre>%(rule)s</pre>
mr: 
                    <p>प्रगत नियम:
                    <pre>%(rule)s</pre>

en: (<span style="color: %s;">sample</span>)
mr: (<span style="color: %s;">नमुना</span>)

en: value:
mr: मूल्य:

en: &Add rule
mr: नियम जोडा (&A)

en: &Remove rule(s)
mr: नियम काढून टाका (&R)

en: Add ad&vanced rule
mr: प्रगत नियम जोडा (&v)

en: Du&plicate rule
mr: नियमाची प्रत (&p)

en: Convert to advanced r&ule
mr: प्रगत नियमामध्ये रुपांतर करा(&u)

en: Open icon folder
mr: आयकन फोल्डर उघडा

en: Import rules from a file
mr: फायलीतून नियम आयात करा

en: Select one rule
mr: एक नियम निवडा

en: You must select only one rule.
mr: तुम्ही केवळ एकच नियम निवडू शकता.

en: No rule selected
mr: कोणताही नियम निवडला नाही

en: No rule selected for %s.
mr: %s साठी कोणताही नियम निवडला नाही.

en: Rules
mr: नियम

en: No valid rules found
mr: कोणतेही वैध नियम सापडले नाही

en: No valid rules were found in {}.
mr: येथे कोणतेही वैध नियम सापडले नाहीत: {}

en: Column header
mr: स्तंभाचे शीर्षक

en: Lookup name
mr: नाव शोधा

en: Order
mr: क्रम

en: Type
mr: प्रकार

en: Ampersand separated text, shown in the Tag browser
mr: अँपरसँडने विभाजित केलेले मजकूर, टॅग ब्राउझरमध्ये दाखवले जाणारे

en: Deleted column. Double-click to undelete it
mr: स्तंभ डिलीट केला. अनडिलीट करण्यासाठी डबल-क्लिक करा

en: New column
mr: नवीन स्तंभ

en: Edited
mr: संपादित

en: You must select a column to delete it
mr: डिलीट करण्यासाठी स्तंभ निवडणे आवश्यक आहे

en: The selected column is not a custom column
mr: निवडलेला स्तंभ हा सानुकूल स्तंभ नाही

en: The selected column is not a user-defined column
mr: निवडलेला स्तंभ हा प्रयोक्त्याने निश्चित केलेला स्तंभ नाही

en: Undelete the column?
mr: स्तंभ अनडिलीट करायचा का?

en: The column is to be deleted. Do you want to undelete it?
mr: हा स्तंभ डिलीट केला जाणार आहे. तो अनडिलीट करायचा आहे का?

en: Remove a user-defined column
mr: प्रयोक्त्याने निश्चित केलेला स्तंभ काढून टाका

en: Add a user-defined column
mr: प्रयोक्त्याने निश्चित केलेला स्तंभ जोडा

en: Edit settings of a user-defined column
mr: प्रयोक्त्याने निश्चित केलेल्या स्तंभांला संपादित करा

en: Add &custom column
mr: सानुकूल स्तंभ जोडा (&c)

en: &Show all
mr: सर्व दाखवा (&S)

en: &Hide all
mr: सर्व लपवा (&H)

en: Restore settings to default values. Only settings for the currently selected section are restored.
mr: सेटिंग्सचे डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा. केवळ सध्या निवडलेल्या विभागाचे सेटिंग्स पुनर्स्थापित केले जातील.

en: Text, column shown in the Tag browser
mr: मजकूर, टॅग ब्राउझरमध्ये दाखवला जाणारा स्तंभ

en: Comma separated text, like tags, shown in the Tag browser
mr: स्वल्पविरामाने विभाजित केलेले मजकूर, जसे की टॅग, टॅग ब्राउझरमध्ये दाखवले जात असते

en: Long text, like comments, not shown in the Tag browser
mr: दीर्घ मजकूर, जसे की टिप्पण्या, टॅग ब्राउझरमध्ये दाखवले जात नाही

en: Text column for keeping series-like information
mr: मालिकेसारखी माहिती ठेवण्यासाठी मजकूर स्तंभ

en: Integers
mr: पूर्णांक

en: Ratings, shown with stars
mr: रेटिंग, तारांसहित दाखवलेले

en: Yes/No
mr: होय/नाही

en: Column built from other columns
mr: इतर स्तंभांपासून बांधलेला स्तंभ

en: Column built from other columns, behaves like tags
mr: इतर स्तंभांपासून बांधलेला स्तंभ, टॅगसारखा वागतो

en: Create a custom column
mr: सानुकूल स्तंभ बनवा

en: Edit custom column
mr: सानुकूल स्तंभ संपादित करा

en: Now
mr: आता

en: My Tags
mr: माझे टॅग

en: My Series
mr: माझ्या मालिका

en: My Rating
mr: माझे रेटिंग

en: People
mr: लोकं

en: My Title
mr: माझे शीर्षक

en: Quick create:
mr: झटकन बनवा:

en: Names
mr: नावे

en: Short text
mr: लघु मजकूर

en: Pressing OK will require restarting calibre even if nothing was changed
mr: "ठीक आहे" दाबल्याने कॅलिबरचे रिस्टार्ट करणे आवश्यक होईल, काहीही बदलले नसले तरी

en: Column heading in the library view and category name in the Tag browser
mr: पुस्तकालय दृश्यात स्तंभाचा मथळा व टॅग ब्राउझरमध्ये वर्गाचे नाव

en: Column &heading:
mr: स्तंभ मथळा (&h):

en: What kind of information will be kept in the column.
mr: या स्तंभात कोणत्या प्रकारची माहिती ठेवली जाईल.

en: Show &checkmarks
mr: चेकमार्क दाखवा (&c)

en: Contains names
mr: नाव आहेत

en: &Column type:
mr: स्तंभाचा प्रकार (&C):

en: Optional text describing what this column is for
mr: हा स्तंभ कशासाठी आहे याचे वर्णन करणारे पर्यायी मजकूर

en: D&escription:
mr: वर्णन (&e):

en: &Icon
mr: आयकन (&I)

en: &Both
mr: दोन्ही (&B)

en: Choose whether an icon, text, or both is shown in the book list
mr: पुस्तकाच्या यादीत आयकन, मजकूर, किंवा दोन्ही दाखवले जातात का हे निवडा

en: &Show:
mr: दाखवा (&S):

en: Default: (nothing)
mr: डिफॉल्ट: (काहीही नाही)

en: Field template. Uses the same syntax as save templates.
mr: रकाना साचा. सेव्ह साच्यांचा समान सिंटॅक्स वापरतो.

en: Similar to save templates. For example, %s
mr: सेव्ह साच्यांसारखे. उदाहरणार्थ, %s

en: No heading
mr: स्तंभाला मथळा नाही

en: Show heading above the text
mr: मजकुराच्या वर मथळा दाखवा

en: Show heading to the side of the text
mr: मजकुराच्या बाजूला मथळा दाखवा

en: Heading position:
mr: शीर्षलेखाची जागा:

en: Short text, like a title
mr: छोटे मजकूर, जसे की शीर्षक

en: Plain text formatted using Markdown
mr: मार्कडाउनने स्वरूपण केलेले साधे मजकूर

en: Interpret this column as:
mr: या स्तंभाचा असा अनुवाद करा:

en: &Values:
mr: मूल्य (&V):

en: Colors:
mr: रंग:

en: Allow half star ratings, for example:
mr: अर्ध्या तार्‍यांचे रेटिंग करू द्या, उदाहरणार्थ:

en: Show in Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमध्ये दाखवा

en: If checked, this column will appear in the Tag browser as a category
mr: चेक केले तर हा स्तंभ टॅग ब्राउझरमध्ये वर्गाच्या रूपात दिसून येईल

en: Column heading:
mr: स्तंभ मथळा:

en: Store this column's value in an OPF
mr: या स्तंभाचे मूल्य एका OPF मध्ये संचित करा

en: &Default value:
mr: डिफॉल्ट मूल्य (&D):

en: Search tem&plate:
mr: शोध साचा (&p):

en: Item value
mr: वस्तूचे मूल्य

en: &Format for dates:
mr: दिनांकांचे स्वरूप (&F):

en: Default: dd MMM yyyy.
mr: डिफॉल्ट: dd MMM yyyy.

en: &Format for numbers:
mr: संख्यांचे स्वरूप (&F):

en: No column heading was provided
mr: कोणताही स्तंभ मथळा पुरवला नाही

en: Invalid default value
mr: अवैध डिफॉल्ट मूल्य

en: The default value must be "Now" or a date
mr: डिफॉल्ट मूल्य "आता" किंवा एक दिनांक असायला हवा

en: The colors box must be empty or contain the same number of items as the value box
mr: रंगांचा बॉक्स एक तर रिकामा असलायला हवा नाही तर त्यात मूल्य बॉक्सशी जुळणार्‍या संख्येत वस्तू असायला हव्या

en: The color {0} is unknown
mr: {0} हा रंग अज्ञात आहे

en: The default value must be an integer
mr: डिफॉल्ट मूल्य पूर्णांक असायला हवा

en: The default value must be "Yes" or "No"
mr: डिफॉल्ट मूल्य "होय" किंवा "नाही" असायला हवे

en: You must restart calibre before making any more changes
mr: अजून बदल करण्याअगोदर कॅलिबर रिस्टार्ट करणे आवश्यक आहे

en: The custom column %s already exists
mr: सानुकूल स्तंभ %s आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: The column heading %s already exists
mr: %s हे स्तंभ नाव आधीच अस्तित्वात आहे

en: The custom column type %s doesn't exist
mr: %s हा सानुकूल स्तंभाचा प्रकार अस्तित्वात नाही

en: You cannot specify is_multiple for the datatype %s
mr: %s या डेटाच्या प्रकारासाठी is_multiple असे विनिर्दिष्ट करू शकत नाही

en: Getting debug information, please wait
mr: डीबग माहिती गोळा करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा

en: Copy to &clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कॉपी करा (&c)

en: Device already detected
mr: उपकरण आधीच सापडले आहे

en: Debugging failed
mr: डीबग अपयशी

en: Getting device information
mr: उपकरणाची माहिती मिळवत आहे

en: User-defined device information
mr: प्रयोक्याने निश्चित केलेली उपकरणाची माहिती

en: Device Detection
mr: यंत्र शोधन

en: Ensure your device is disconnected, then press OK
mr: आपले उपकरण डिस्कनेक्टेड आहे याची पुष्टी करा आणि मगच "ठीक आहे" दाबा

en: Ensure your device is connected, then press OK
mr: आपले उपकरण कनेक्टेड आहे याची पुष्टी करा आणि मगच "ठीक आहे" दाबा

en: Add an email address to which to send books
mr: पुस्तके जिथे पाठवायची आहेत तो ईमेल पत्ता जोडा

en: &Add email
mr: ईमेल जोडा (&A)

en: Make &default
mr: डिफॉल्ट बनवा (&d)

en: &Remove email
mr: ईमेल काढून टाका (&R)

en: Add &comments metadata as text to the email
mr: टिप्पण्यांचा मेटाडेटा ईमेलमध्ये मजकुराच्या रूपात जोडा (&c)

en: Email
mr: ईमेल

en: Subject
mr: विषय

en: Alias
mr: उपाख्य

en: Auto send
mr: आपोआप पाठवणे

en: Formats to email. The first matching format will be sent.
mr: ईमेल करायचे स्वरूप. जुळणारे पहिले स्वरूप पाठवले जाईल.

en: new email address
mr: नवीन ईमेल पत्ता

en: The list of devices that you have asked calibre to ignore. Uncheck a device to have calibre stop ignoring it.
mr: कॅलिबरला तुम्ही दुर्लक्ष करण्यास विनंती केलेल्या उपकरणांची यादी. एखाद्या उपकरणाला दुर्लक्ष करणे थांबवण्यास त्या उपकरणाला अनचेक करा.

en: Search for the author on Goodreads
mr: गुडरीड्झवर लेखकाचा शोध घ्या

en: Search for the author on Amazon
mr: लेखकाचा Amazon वर शोध घ्या

en: Search for the author in your calibre library
mr: आपल्या कॅलिबर पुस्तकालयात लेखकाचा शोध घ्या

en: Search for the author on Wikipedia
mr: विकिपीडियावर लेखकाचा शोध घ्या

en: Search for the author on Google Books
mr: लेखकाचा Google Books वर शोध घ्या

en: Search for the book on Goodreads
mr: गुडरीड्झवर पुस्तकाचा शोध घ्या

en: Search for the book on Amazon
mr: पुस्तकाचा Amazon वर शोध घ्या

en: Search for the book on Google Books
mr: पुस्तकाचा Google Books वर शोध घ्या

en: Use a custom search URL
mr: सानुकूल शोध URL वापरा

en: Clicking on &author names should:
mr: लेखकांच्या नावांवर क्लिक केल्याने असे व्हायला हवे (&a):

en: Enter the URL
mr: URL प्रविष्ट करा

en: Click this button to open the template tester
mr: साचा परीक्षित्र उघडण्यासाठी हे बटण दाबा

en: Folders/path
mr: फोल्डर/पाथ

en: Remove background image?
mr: पार्श्वभूमीचे चित्र काढून टाकायचे का?

en: Change color
mr: रंग बदला

en: Change texture
mr: पोत बदला

en: Restore default &appearance
mr: डिफॉल्ट रूप पुनर्स्थापित करा (&a)

en: Disable
mr: निष्क्रिय करा

en:  MB
mr:  मे.बा.

en: &Empty disk cache
mr: डिस्क कॅश रिकामा करा (&E)

en: &Open cache folder
mr: कॅश फोल्डर उघडा (&O)

en: Current space used: %s
mr: यावेळी वापरली गेलेली जागा: %s

en: Save column list to file
mr: स्तंभांची यादी फायलीत सेव्ह करा

en: Column list
mr: स्तंभांची यादी

en: Export field layout
mr: रकान्यांचे लेआउट निर्यात करा

en: <p>Could not write field list. Error:<br>%s
mr: <p>रकान्यांची यादी लिहिता आली नाही. त्रुटी:<br>%s

en: Load column list from file
mr: स्तंभांची यादी फायलीतून लोड करा

en: Import layout
mr: लेआउट आयात करा

en: <p>Could not read field list. Error:<br>%s
mr: <p>रकान्यांची यादी वाचता आली नाही. त्रुटी:<br>%s

en: Create a new rule
mr: नवीन नियम बनवा

en: &Key:
mr: चावी (&क):

en: The name that will appear in the Book details panel
mr: ते नाव जे पुस्तकाच्या तपशीलाच्या पॅनलमध्ये दिसून येईल

en: Key
mr: चावी

en: Template
mr: साचा

en: Value needed
mr: मूल्य आवश्यक

en: The %s field cannot be empty
mr: %s हा रकाना रिकामा असू शकत नाही

en: &Edit rule
mr: नियम संपादित करा (&E)

en: Above text
mr: मजकुराच्या वर

en: Beside text
mr: मजकुराच्या बाजूला

en: Never
mr: कधीच नाही

en: Categories on separate lines
mr: वर्ग वेगवेगळ्या ओळींमध्ये

en: Show &cover
mr: आवरणपृष्ठ दाखवा (&c)

en: Show the size of the book's cover in pixels
mr: पुस्तकाच्या आवरणपृष्ठाचे आकार पिक्सेलमध्ये दाखवा

en: Show cover &size
mr: आवरणपृष्ठाचा आकार दाखवा (&s)

en: Use &Roman numerals for series
mr: मालिकेच्या अंकासाठी रोमन अंक वापरा (&R)

en: Show comments &heading:
mr: टिप्पणी मथळा दाखवा (&h):

en: Template &editor
mr: साचा संपादक (&e)

en: Bottom
mr: सर्वात खाली

en: Top
mr: सर्वात वर

en: Current aspect ratio (width/height): %.2g
mr: वर्तमान प्रसर गुणोत्तर (रुंदी/उंची): %.2g

en: Field to show &under the covers:
mr: आवरणपृष्ठांच्या खाली दाखवायचा रकाना (&u):

en: Spac&ing between covers:
mr: आवरणपृष्ठांच्या मधली जागा (&i):

en: The spacing between covers. A value of zero means calculate automatically based on cover size.
mr: आवरणपृष्ठांच्या मधली जागा. शून्य मूल्याचा अर्थ म्हणजे आवरणपृष्ठांच्या आकारावरून आपोआप गणित करा.

en:  cm
mr:  सेंटि

en: Background for the Cover grid
mr: आवरणपृष्ठ ग्रिडची पार्श्वभूमी

en: &Larger covers
mr: अधिक मोठी आवरणपृष्ठे (&L)

en: &Smaller covers
mr: अधिक छोटी आवरणपृष्ठे (&S)

en: Cover &height:
mr: आवरणपृष्ठाची उंची (&h):

en: Cover &width:
mr: आवरणपृष्ठाची रुंदी (&w):

en: The height of displayed covers.
    A value of zero means calculate automatically.
mr: दाखवलेल्या आवरणपृष्ठांची उंची.
    शून्य मूल्याचा अर्थ म्हणजे आपोआप गणित करा.

en: &Reset size
mr: आकार रिसेट करा (&R)

en: The width of displayed covers.
    A value of zero means calculate automatically.
mr: दाखवलेल्या आवरणपृष्ठांची रुंदी.
    शून्य मूल्याचा अर्थ म्हणजे आपोआप गणित करा.

en: By default, calibre chooses a cover size based on your computer's screen size. You can change the cover size here:
mr: डिफॉल्टने कॅलिबर तुमच्या संगणकाच्या पडद्याच्या आकारावर आधारित आवरणपृष्ठाचा आकार निवडतो. तुम्ही आवरणपृष्ठाचा आकार येथे बदलू शकता:

en: On top
mr: वरती

en: On right
mr: डावीकडे

en: No subtitle
mr: उपशीर्षक नाही

en: Fie&ld for sub-title:
mr: उपशीर्षकासाठी रकाना (&l):

en: Show &reflections
mr: प्रतिबिंब दाखवा (&r)

en: Preserve &aspect ratio of covers
mr: आवरणपृष्ठांचे प्रसर गुणोत्तर जपा (&a)

en: &Double click to view the central book, instead of single click
mr: मधले पुस्तक पाहण्यास एकदा क्लिक करण्याऐवजी डबल-क्लिक करा (&D)

en: Default
mr: डिफॉल्ट

en: All on 1 tab
mr: सर्व 1 टॅबमध्ये

en: Middle
mr: मध्ये

en: Edit metadata (single) &layout:
mr: मेटाडेटा (एकेरी) लेआउट संपादित करा (&l):

en: Click this button to reset the list to its default order.
mr: यादी रिसेट करून तिच्या डिफॉल्ट क्रमात लावायला या बटणावर क्लिक करा.

en: Reset list
mr: यादी रिसेट करा

en: Import list
mr: यादी आयात करा

en: Export list
mr: यादी निर्यात करा

en: Choose where in the label to put the...
mr: लेबलमध्ये घालायचे कुठे घालायचे ते निवडा...

en: Use &two columns for custom columns in the Default layout
mr: डिफॉल्ट लेआउटमध्ये सानुकूल स्तंभांसाठी दोन स्तंभ वापरा (&t)

en:  chars
mr:  कॅरॅक्टर

en: Icon theme: <b>%s</b>
mr: आयकन थीम: <b>%s</b>

en: calibre style
mr: कॅलिबरची शैली

en: Percentage
mr: टक्केवारी

en: Pixels
mr: पिक्सेल

en: Off
mr: बंद

en: Small
mr: लहान

en: Medium-small
mr: मध्यम-छोटे

en: Always
mr: नेहमीच

en: If there is enough room
mr: पुरेशी जागा असेल तर

en: Wide
mr: रुंद

en: Narrow
mr: अरुंद

en: Show &row numbers in the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीत पंक्त्यांचे क्रमांक दाखवा (&r)

en: &User interface layout:
mr: प्रयोक्ता इंटरफेसचे लेआउट (&U):

en: User interface &colors:
mr: प्रयोक्ता इंटरफेसचे रंग (&c):

en: no rounding
mr: गोलन करू नका

en: Disable all animations. Useful if you have a slow/old computer.
mr: सर्व ॲनिमेशन निष्क्रिय करा. तुमच्याकडे मंद/जुना संगणक असेल तर याचे उपयोग होईल.

en: Disable &animations
mr: अ‍ॅनिमेशन निष्क्रिय करा (&a)

en: Show &tooltips in the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीत टूलटिप दाखवा (&t)

en: Choose &language (needs restart):
mr: भाषा निवडा (पुन्हा सुरू करणे आवश्यक) (&l):

en: &Interface font:
mr: इंटरफेसचा फाँट (&I):

en: Show the &splash screen at startup
mr: सुरू केल्यावर स्प्लॅश पडदा दाखवा (&s)

en: User interface style (&needs restart):
mr: प्रयोक्ता इंटरफेसची शैली (रिस्टार्ट आवश्यक) (&n):

en: Status bar buttons
mr: स्थिती पट्टी बटणे

en: Show &layout buttons
mr: मांडणी बटणे दाखवा (&l)

en: S&how actions button
mr: क्रिया बटण दाखवा (&h)

en: Change &font (needs restart)
mr: फाँट बदला (पुन्हा सुरू करणे आवश्यक) (&f)

en: &Round the corners of covers:
mr: आवरणपृष्ठांच्या कोपर्‍यांचे गोलन करू नका (&R):

en: Change &icon theme
mr: आयकन थीम बदला (&i)

en: Toolbar
mr: टूलबार

en: Show &text under icons:
mr: आयकनांच्या खाली मजकूर दाखवा (&t):

en: Icon si&ze:
mr: आयकनचा आकार (&z):

en: Adjust &colors
mr: रंग बदला (&c)

en: Enable s&ystem tray icon (needs restart)
mr: सिस्टम ट्रे आयकन सक्रिय करा (पुन्हा चालू करणे आवश्यक) (&y)

en: &Change Quickview item when book list column changes
mr: पुस्तकांच्या यादीचा स्तंभ बदलल्यावर जलद दृश्य वस्तू बदला (&C)

en: Select columns to display
mr: दाखवण्यास स्तंभ निवडा

en: User categories and Saved searches cannot be moved
mr: प्रयोक्ता वर्ग आणि सेव्ह केलेले शोध हलवता येत नाहीत

en: Show &average ratings
mr: सरासरी रेटिंग दाखवा (&a)

en: Show &links icons
mr: लिंक आयकन दाखवा (&l)

en: Show &tooltips
mr: टूलटिप दाखवा (&t)

en: Show &counts
mr: मोजण्या दाखवा (&c)

en: Show &notes icons
mr: टीप आयकन दाखवा (&n)

en: Hide empt&y categories (columns)
mr: रिकामे वर्ग (स्तंभ) लपवा (&y)

en: Find &shows all items that match
mr: "शोधून काढा" हा जुळणार्‍या सर्व वस्तू दाखवतो (&s)

en: Spacing between &items:
mr: वस्तूंच्या मधली जागा (&i):

en: Search for books containing the current item
mr: वर्तमान वस्तू ज्यांच्यात असेल अश्या पुस्तकांचा शोध घ्या

en: Search for books not containing the current item
mr: अशी पुस्तके शोधा ज्यात वर्मतमान वस्तू नाही

en: template
mr: साचा

en: New
mr: नवीन

en: Not in library
mr: पुस्तकालयात नाही

en: The value {} doesn't exist in the library
mr: {} हे मूल्य पुस्तकालयात अस्तित्वात नाही

en: This icon file doesn't exist
mr: ही आयकन फाईल अस्तित्वात नाही

en: Change icon for: %s
mr: याचे आयकन बदला: %s

en: Add icon rule
mr: आयकन नियम जोडा

en: Category
mr: वर्ग

en: For children
mr: मुलांसाठी

en: Icon file or template
mr: आयकन फाईल किंवा साचा

en: This icon shows in the row if the rule is deleted
mr: नियम डिलीट केला असल्यास हा आयकन पंक्तीत दाखवला जाईल

en: This icon shows in the row if the icon or template is modified.
mr: आयकनमध्ये किंवा साच्यात बदल झाला असल्यास हा आयकन पंक्तीत दाखवला जाईल.

en: The file name of the icon or the text of the template.
mr: आयकनच्या फायलीचे नाव किंवा साच्याचे मजकूर.

en: This icon shows in the row if the "for children" setting is modified.
mr: "मुलांसाठी" सेटिंगमध्ये बदल झाला असल्यास हा आयकन पंक्तीत दाखवला जाईल.

en: Indicates whether the rule applies to child values.
mr: नियम मूल मूल्यांवर लागू होतो का हे दर्शवतो.

en: Delete this rule
mr: हा नियम डिलीट करा

en: Undo delete
mr: डिलीट करणे अनडू करा

en: Modify this value
mr: हे मूल्य बदला

en: Undo modification
mr: बदल अनडू करा

en: Show icons on &categories in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमधील वर्गांवर आयकन दाखवा (&c)

en: Show icons on &values in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमधील मूल्यांवर आयकन दाखवा (&v)

en: Value icon rules
mr: मूल्य आयकन नियम

en: Show only categories and values available in the current library
mr: केवळ वर्तमान पुस्तकालयात उपलब्ध असणारे वर्ग व मूल्य दाखवा

en: By first letter
mr: पहिल्या अक्षराने

en: Partitioned
mr: विभाजित

en: &Category partitioning method:
mr: वर्ग विभाजन पद्धत (&C):

en: Combine letters &when fewer items than:
mr: यापेक्षा कमी वस्तू असताना अक्षरांचा संयोग करा (&w):

en: Co&llapse when more items than:
mr: यापेक्षा जास्त वस्तू असल्यावर संक्षिप्त करा (&l):

en: Select categories to &partition:
mr: विभाजित करायचे वर्ग निवडा (&p):

en: &Main interface
mr: मुख्य इंटरफेस (&M)

en: Cover &grid
mr: आवरणपृष्ठांची ग्रिड (&g)

en: &Book details
mr: पुस्तकाचे तपशील (&B)

en: Edit &metadata
mr: मेटाडेटा संपादित करा (&m)

en: Di&splay
mr: प्रदर्शन (&s)

en: &Partitioning and collapsing
mr: विभाजन करणे व संक्षिप्त करणे (&P)

en: &Tag browser
mr: टॅग ब्राउझर (&T)

en: Cover &browser
mr: आवरणपृष्ठ ब्राउझर (&b)

en: &Quickview
mr: जलद दृश्य (&Q)

en: Column &coloring
mr: स्तंभाचा रंग (&c)

en: Column &icons
mr: स्तंभाचे आयकन (&i)

en: version
mr: आवृत्ती

en: created by Kovid Goyal
mr: कोविड गोयालद्वारा निर्मित

en: Run Welcome &wizard
mr: स्वागत विझर्ड चालवा (&w)

en: Save changes
mr: बदल सेव्ह करा

en: Some of the changes you made require a restart. Please restart calibre as soon as possible.
mr: तुम्ही केलेल्या काही बदलांसाठी रिस्टार्ट आवश्यक आहे. कृपया लवकरात लवकर कॅलिबर रिस्टार्ट करा.

en: Source
mr: स्रोत

en: Cover priority
mr: आवरणपृष्ठ प्राथमिकता

en: This source needs configuration
mr: स्रोत काँफिगर करायची आवश्यकता आहे

en: Published date
mr: प्रकाशनाचे दिनांक

en: <b>Configure %(name)s</b><br>%(desc)s
mr: <b>%(name)s काँफिगर करा</b><br>%(desc)s

en: Set as default
mr: डिफॉल्ट म्हणून सेट करा

en: Select default
mr: डिफॉल्ट निवडा

en: No source selected
mr: कोणताही स्रोत निवडला नाही

en: No source selected, cannot configure.
mr: स्रोत निवडला नसल्यामुळे काँफिगर करता आला नाही

en: Metadata sources
mr: मेटाडेटा स्रोत

en: Disable any metadata sources you do not want by unchecking them. You can also set the cover priority. Covers from sources that have a higher (smaller) priority will be preferred when bulk downloading metadata.
mr: नको असलेले मेटाडेटा स्रोत अनचेक करून निष्क्रिय करा. तुम्ही आवरणपृष्ठांची प्राथमिकतासुद्धा सेट करू शकता. मोठ्या प्रमाणात मेटाडेटा डाउनलोड करताना जास्त (अर्थात छोट्या) प्राथमिकतेच्या स्रोतांमध्ये सापडलेल्या आवरणपृष्ठांना प्राधान्य दिले जाईल.

en: C&onfigure selected source
mr: निवडलेला स्रोत काँफिगर करा (&o)

en: &Add new source
mr: नवीन स्रोत जोडा (&A)

en: If you uncheck any fields, metadata for those fields will not be downloaded
mr: कोणताही रकाना अनचेक केला तर त्या रकान्याचे मेटाडेटा डाउनलोड केले जाणार नाही

en: &Select all
mr: सर्व निवडा (&S)

en: Sele&ct none
mr: कोणतेही निवडू नका (&c)

en: Select &default
mr: डिफॉल्ट निवडा (&d)

en: &Set as default
mr: डिफॉल्ट म्हणून सेट करा (&S)

en: Keep more than one entry per source
mr: प्रत्येक स्रोतासाठी एकापेक्षा अधिक प्रविष्ट्या ठेवा

en: Prefer &fewer tags
mr: कमी टॅग असलेल्यांना प्राधान्य द्या (&f)

en: Create &rules to transform tags/authors/publishers
mr: टॅग/लेखक/प्रकाशक परिवर्तित करण्यासाठी नियम बनवा (&r)

en: Max. &number of tags to download:
mr: डाउनलोड करण्यास टॅगांची कमाल संख्या (&n):

en:  secs
mr:  सेकंद

en: No proxies used
mr: कोणतीही प्रॉक्सी वापरली नाही

en: <b>Using proxies:</b>
mr: <b>प्रॉक्सी वापरून:</b>

en: Never abort
mr: कधीही खंडित करू नका

en:  minutes
mr:  मिनिट

en: Get information to setup the &user defined device
mr: प्रयोक्त्याने निश्चित केलेल्या उपकरणाची मांडणी करण्यास माहिती मिळवा (&u)

en: Open calibre &configuration folder
mr: कॅलिबरचा काँफिग्युरेशन फोल्डर उघडा (&c)

en: Abort &jobs that take more than:
mr: यापेक्षा जास्त वेळ लागणार्‍या कामांना खंडित करा (&j):

en: Debug &device detection
mr: यंत्र शोधन डीबग करा (&d)

en: Create a calibre &icon theme
mr: कॅलिबर आयकन थीम बनवा (&i)

en: Device currently connected:
mr: सध्या कनेक्ट केलेले उपकरण:

en: Device currently connected: None
mr: यावेळी कनेक्ट केलेले उपकरण: एकही नाही

en: A more general plugboard already exists for that format and device. Are you sure you want to add the new plugboard?
mr: त्या स्वरूपासाठी व उपकरणासाठी एक अधिक साधारण प्लगबोर्ड आधीपासूनच अस्तित्वात आहे. तुम्हाला नक्की नवीन प्लगबोर्ड जोडायचा आहे का?

en: Really add plugboard?
mr: खरच प्लगबोर्ड जोडायचे आहे का?

en: The {0} device does not support the {1} format.
mr: {0} हे उपकरण {1} स्वरूपाचे समर्थन करता नाही.

en: The {0} device supports only the {1} format(s).
mr: {0} हे यंत्र केवळ {1} स्वरूप समर्थित करते.

en: Invalid destination
mr: अवैध गंतव्यस्थान

en: The destination field cannot be blank
mr: गंतव्य रकाना रिकामा असू शकत नाही

en: The {0} device plugin is disabled.
mr: {0} उपकरण प्लगइन निष्क्रिय केलेले आहे.

en: Format (choose first)
mr: स्वरूप (आधी हे निवडा)

en: Device (choose second)
mr: उपकरण (मग हे निवडा)

en: Add &new plugboard:
mr: नवीन प्लगबोर्ड जोडा (&n):

en: Edit &existing plugboard:
mr: अस्तित्वातील प्लगबोर्ड संपादित करा (&e):

en: Existing &plugboards:
mr: अस्तित्वातील प्लगबोर्ड (&p):

en: Source template
mr: स्रोत साचा

en: Destination field
mr: गंतव्य रकाना

en: &Save plugboard
mr: प्लगबोर्ड सेव्ह करा (&S)

en: &Delete plugboard
mr: प्लगबोर्ड डिलीट करा (&D)

en: 
    Customization:
mr: 
    सानुकूल करणे:

en: 
    
    This plugin has been disabled
mr: 
    
    हे प्लगइन निष्क्रिय केले गेले आहे

en: 
    
    This plugin is installed system-wide and can not be managed from within calibre
mr: 
    
    हे प्लगइन सिस्टमभर इंस्टॉल केले आहे व त्याचे व्यवस्थापन कॅलिबरच्या आतून केले जाऊ शकत नाही.

en: Search for plugin
mr: प्लगइन शोधा

en: Could not find any matching plugins
mr: जुळणारे कोणतेही प्लगइन सापडले नाहीत

en: files
mr: फायली

en: Add plugin
mr: प्लगइन जोडा

en: No valid plugin path
mr: कोणताही वैध प्लगइन पाथ नाही

en: %s is not a valid plugin path
mr: %s हा वैध प्लगइन पाथ नाही

en: Plugin <b>{0}</b> successfully removed. You will have to restart calibre for it to be completely removed.
mr: <b>{0}</b> हे प्लगइन यशस्वीरित्या काढून टाकण्यात आले. ते पूर्णपणे काढून टाकण्यास तुम्हाला कॅलिबर रिस्टार्ट करावे लागेल.

en: Are you sure you want to remove the plugin: %s?
mr: तुम्हाला नक्की हे प्लगइन काढून टाकायचे आहे का: %s?

en: Cannot remove builtin plugin
mr: अंतर्गत प्लगइन काढून टाकता येत नाही

en:  cannot be removed. It is a builtin plugin. Try disabling it instead.
mr:  काढून टाकले जाऊ शकत नाही. हे एक अंतर्गत प्लगइन आहे. याऐवजी ते निष्क्रिय करून पाहा.

en: Here you can customize the behavior of calibre by controlling what plugins it uses.
mr: कॅलिबर कोणते प्लगइन वापरतो याचे येथे नियंत्रण करून तुम्ही कॅलिबरची वागणूक बदलू शकता

en: Show only those plugins that have been installed by you
mr: केवळ तुम्ही इंस्टॉल केलेले प्लगइन दाखवा

en: Show only &user installed plugins
mr: केवळ प्रयोक्ताने इंस्टॉल केलेले प्लगइन दाखवा (&u)

en: Get &new plugins
mr: नवीन प्लगइन मिळवा (&n)

en: Check for &updated plugins
mr: अपडेट केलेले प्लगइन तपासा (&u)

en: &Load plugin from file
mr: फायलीपासून प्लगइन लोड करा (&L)

en: Any custom field
mr: कोणताही सानुकूल रकाना

en: Must select books
mr: पुस्तक निवडणे आवश्यक

en: One or more books must be selected so the template editor can show the template results
mr: साचा संपादकाला सायच्याचे निकाल दाखवता येईल या यासाठी एक किंवा अनेक पुस्तके निवडलेली असायला हवी

en: The template contains no {fields}, so all books will have the same name. Is this OK?
mr: साच्यात कोणतेही {fields} नाही. त्यामुळे सर्व पुस्तकांचे एकच नाव असेल. असे चालेल का?

en: Save template
mr: साचा सेव्ह करा

en: Save metadata in a separate &OPF file
mr: मेटाडेटा एका वेगळ्या OPF फायलीत सेव्ह करा (&O)

en: Save &data files as well
mr: डेटा फायलीसुद्धा सेव्ह करा (&d)

en: Here you can control how calibre will save your books when you click the "Save to disk" button:
mr: "डिस्कवर सेव्ह करा" बटणावर क्लिक केल्याने कॅलिबर पुस्तके कसे सेव्ह करतो याचे तुम्ही येथे नियंत्रण करू शकता:

en: Change paths to &lowercase
mr: पाथ बदलून लोवरकेस करा (&l)

en: Replace space with &underscores
mr: स्पेसची अंडरस्कोरशी फेरबदल करा (&u)

en: Format &dates as:
mr: दिनांकांचे असे स्वरूपण करा (&d):

en: Update &metadata in saved copies
mr: सेव्ह केलेल्या प्रतींमध्ये मेटाडेटा अपडेट करा (&m)

en: File &formats to save:
mr: सेव्ह करायचे फाईल स्वरूप (&f):

en: Save &cover separately
mr: आवरणपृष्ठ वेगळ्याने सेव्ह करा (&c)

en: Enter new or select existing name
mr: नवीन नाव प्रविष्ट करा किंवा अस्तित्वातील नाव निवडा

en: Match all
mr: सर्व जुळवा

en: Match any
mr: कोणतेही जुळवा

en: Invalid grouped search name
mr: गट केलेल्या शोधाचे नाव अवैध

en: That name is already used for User category
mr: ते नाव आधीपासूनच प्रयोक्ता वर्गासाठी वापरले जात आहे

en: The value box cannot be empty
mr: मूल्य बॉक्स रिकामा असू शकत नाही

en: Incompatible options
mr: विजोड पर्याय

en: Clear search histories from all over calibre. Including the book list, E-book viewer, fetch news dialog, etc.
mr: संपूर्ण कॅलिबरमधून शोधांचे इतिहास साफ करून टाका. यात पुस्तकांची यादी, ई-पुस्तक दृश्यक, बातम्या आणण्याचा डायलॉग, इ. सर्व सामील आहेत.

en: Clear search &histories
mr: अनेक शोध इतिहास साफ करा (&h)

en: What to search by default
mr: डिफॉल्टने काय शोधायचे

en: &Limit the searched metadata
mr: शोधलेला मेटाडेटा मर्यादित करा (&L)

en: Search as you &type
mr: टाइप करता-करता शोधा (&t)

en: <p>This option will cause a small button to appear next to the Search bar. Clicking the button will toggle between showing only the search results and showing all books with the search results highlighted.
mr: <p> या पर्यायाने शोध पट्टीच्या बाजूला एक छोटे बटण दिसून येईल. त्यावर क्लिक केल्याने दोन गोष्टींमध्ये टॉगल होईल: केवळ शोधाचे निकाल दाखवणे, व शोध निकाल हायलाईट करून सर्व पुस्तके दाखवणे.

en: Use keyboard searching in the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीत कीबोर्ड शोध वापरा

en: Genera&l
mr: साधारण (&l)

en: &Names:
mr: नावे (&N):

en: &Value:
mr: मूल्य (&V):

en: Make &user categories from:
mr: यापासून प्रयोक्ता वर्ग बनवा (&u):

en: &Grouped searches
mr: गट केलेले शोध (&G)

en: S&imilar authors:
mr: यासारखे लेखक (&i):

en: Si&milar series:
mr: यासारख्या मालिका (&m):

en: Similar &tags:
mr: यासारखे टॅग (&t):

en: Simi&lar publishers:
mr: यासारखे प्रकाशक (&l):

en: &Similar books
mr: यासारखी पुस्तके (&S)

en: Manual management
mr: हस्तचलित व्यवस्थापन

en: Only on send
mr: केवळ पाठवल्यावर

en: Automatic management
mr: स्वयंचलित व्यवस्थापन

en: Cannot change metadata management while a device is connected
mr: उपकरण कनेक्टेड असताना मेटाडेटा व्यवस्थापन बदलता येत नाही

en: Metadata management (disabled while device connected)
mr: मेटाडेटा व्यवस्थापन (उपकरण कनेक्ट केले असताना निष्क्रिय)

en: Me&tadata management:
mr: मेटाडेटा व्यवस्थापन:

en: Browse for the file
mr: फाईल चाळून शोधा

en: Choose a file
mr: फाईल निवडा

en: Run server &automatically when calibre starts
mr: कॅलिबर सुरू केल्याबरोबरच सर्व्हर आपोआप चालवा (&a)

en: &Start server
mr: सर्व्हर सुरू करा (&S)

en: St&op server
mr: सर्व्हर थांबवा (&o)

en: &Test server
mr: सर्व्हरची चाचणी करा (&T)

en: Show server &logs
mr: सर्व्हरच्या नोंदवह्या दाखवा (&l)

en: Do not start calibre automatically when computer is started
mr: संगणक सुरू केल्याबरोबर कॅलिबर आपोआप सुरू करू नका

en: Start calibre when the computer is started
mr: संगणक सुरू केल्याबरोबरच कॅलिबर सुरू करा

en: Currently calibre is set to run automatically when the
                computer starts.  Use this button to disable that.
mr: सध्या कॅलिबर संगणक सुरू केल्याबरोबर आपोआप सुरू व्हायला
                सेट केला आहे.  या बटणाने ते निष्क्रिय करा.

en: Start calibre in the system tray automatically when the computer starts
mr: संगणक सुरू झाल्याबरोबर आपोआप कॅलिबर सिस्टम ट्रेमध्ये सुरू करा

en: Content server listening at: %s
mr: सामग्री सर्व्हर येथे ऐकत आहे: %s

en: Change password for {}
mr: {} साठीचा पासवर्ड बदला

en: Add new user
mr: नवीन प्रयोक्ता जोडा

en: Set the password for this user
mr: या प्रयोक्तासाठी पासवर्ड सेट करा

en: &Repeat password:
mr: पासवर्ड पुन्हा एकदा (&R):

en: Empty username
mr: रिकामा प्रयोक्ता नाव

en: You must enter a username
mr: प्रयोक्ता नाव प्रविष्ट करणे आवश्यक आहे

en: Username already exists
mr: प्रयोक्ता नाव आधीच अस्तित्वात आहे

en: A user with the username {} already exists. Please choose a different username.
mr: {} या नावाचे प्रयोक्ता आधीपासूनच अस्तित्वात आहे. कृपया वेगळे प्रयोक्ता नाव निवडा.

en: Username is not valid
mr: प्रोयक्ता नाव वैध नाही

en: Password do not match
mr: पासवर्ड जुळत नाहीत

en: The two passwords you entered do not match!
mr: तुम्ही प्रविष्ट केलेले दोन पासवर्ड जुळत नाहीत!

en: Empty password
mr: रिकामा पासवर्ड

en: You must enter a password for this user
mr: या प्रयोक्तासाठी पासवर्ड प्रविष्ट करणे आवश्यक आहे

en: Invalid password
mr: अवैध पासवर्ड

en: A search expression
mr: शोध एक्सप्रेशन

en: Change library access permissions for {}
mr: {} यांच्या पुस्तकालय प्रवेश परवानग्या बदला

en: All except the specified libraries
mr: विनिर्दिष्ट पुस्तकालय सोडून सर्व

en: All libraries
mr: सर्व पुस्तकालय

en: Only the specified libraries
mr: केवळ विनिर्दिष्ट पुस्तकालय

en: Specify the libraries below:
mr: पुस्तकालय खाली विनिर्दिष्ट करा:

en: No libraries specified
mr: कोणतीही पुस्तकालये विनिर्दिष्ट केली नाहीत

en: You have not specified any libraries
mr: तुम्ही कोणतीही पुस्तकालये विनिर्दिष्ट केली नाहीत

en: Change &password
mr: पासवर्ड बदला (&p)

en: Change the allowed libraries
mr: अनुमत पुस्तकालय बदला

en: Change the blocked libraries
mr: प्रतिबंधित पुस्तकालय बदला

en: &Add user
mr: प्रयोक्ता जोडा (&A)

en: &Remove user
mr: प्रयोक्ता काढून टाका (&R)

en: Show a cover &thumbnail
mr: आवरणपृष्ठाचे थंबनेल दाखवा (&t)

en: Thumbnail &height:
mr: थंबनेलची उंची

en: Entry &height:
mr: प्रविष्टीची उंची

en: The height for each entry. The special value "auto" causes a height to be calculated based on the number of lines in the template. Otherwise, use a CSS length, such as 100px or 15ex
mr: प्रत्येक प्रविष्टीची उंची. "आपोआप" या विशेष मूल्याने साच्यातील ओळींची संख्या धरून एका उंचीचे गणित केले जाईल. नाही तर तुम्ही एक CSS लांबी वापरू शकता, जसे की 100px किंवा 15ex.

en: &Long text fields:
mr: दीर्घ मजकूर रकाने (&L):

en: &Import template
mr: साचा आयात करा (&I)

en: E&xport template
mr: साचा निर्यात करा (&x)

en: Choose template file
mr: साच्याची फाईल निवडा

en: Template files
mr: साचा फायली

en: Book
mr: पुस्तक

en: URL type:
mr: URL चा प्रकार:

en: URL:
mr: यूआरएल:

en: &Add URL
mr: URL जोडा (&A)

en: Export URLs
mr: URL निर्यात करा

en: Import URLs
mr: URL आयात करा

en: Choose URLs file
mr: URL फाईल निवडा

en: URL files
mr: URL फायली

en: &Main
mr: मुख्य (&M)

en: &User accounts
mr: प्रयोक्ता खाते (&U)

en: Book &list template
mr: पुस्तकांच्या यादीचा साचा (&l)

en: &Search the internet
mr: इंटरनेटवर शोध घ्या (&S)

en: Failed to start Content server
mr: सामग्री सर्व्हर सुरू करण्यात अपयशी

en: Error log:
mr: त्रुट्यांची नोंदवही:

en: No error log found
mr: कोणतीही त्रुटी नोंदवही सापडली नाही

en: Access log:
mr: प्रवेश नोंदवही:

en: No access log found
mr: कोणतीही प्रवेश नोंदवही सापडली नाही

en: The server log files are in: {}
mr: सर्व्हरच्या नोंदवही फायली येथे आहेत: {}

en: &Clear logs
mr: नोंदवह्या काढून टाका (&C)

en: Server running
mr: सर्व्हर चालू आहे

en: Cannot clear logs while the server is running. First stop the server.
mr: सर्व्हर चालू असताना नोंदवह्या साफ करू शकत नाहीत. आधी सर्व्हर थांबवा.

en: No users specified
mr: कोणतेही प्रयोक्ते विनिर्दिष्ट केले नाहीत

en: Invalid trusted IPs
mr: अवैध विश्वसनीय आय.पी.

en: You need to restart the server for changes to take effect
mr: बदल लागू करण्यासाठी सर्व्हर रिस्टार्ट करणे आवश्यक आहे

en: Show help
mr: मदत दाखवा

en: Hide help
mr: मदत लपवा

en: You cannot delete a built-in function
mr: अंतर्गत कार्य डिलीट करता येत नाही

en: Name cannot be empty
mr: नाव रिकामे असू शकत नाही

en: Name %s already used
mr: %s हे नाव आधीच वापरात आहे

en: Save the function
mr: कार्य सेव्ह करा

en: Cancel the save
mr: सेव्ह रद्द करा

en: Cannot "test" when no books are selected
mr: कोणतीही पुस्तके निवडली नसताना "चाचणी" करू शकत नाही

en: Import stored template
mr: संचित साचा आयात करा

en: You are currently editing a stored template. Save or clear it
mr: तुम्ही संचित केलेला साचा सध्या संपादित करत आहात. तो सेव्ह करा किंवा साफ करा

en: Import template from file
mr: फायलीतून साचा आयात करा

en: Saved stored template
mr: सेव्ह केलेला संचित साचा

en: Import template
mr: साचा आयात करा

en: <p>Could not import the template. Error:<br>%s
mr: <p>साचा आयात करता आला नाही. त्रुटी:<br>%s

en: Export stored template
mr: संचित साचा निर्यात करा

en: No template has been selected for export
mr: निर्यात करण्यास कोणताही साचा निवडलेला नाही

en: Export template to file
mr: फायलीच्या स्वरूपात साचा निर्यात करा

en: Export template
mr: साचा निर्यात करा

en: <p>Could not export the template. Error:<br>%s
mr: <p>साचा निर्यात करता आला नाही. त्रुटी:<br>%s

en: Stored templates
mr: संचित साचे

en: The name {} is already used by a template function
mr: {} हे नाव आधीच एक साचा कार्य वापरत आहे

en: Changes to the current template will be lost. OK?
mr: वर्तमान साच्याला केलेले बदल गमावले जातील. चालेल का?

en: D&elete
mr: डिलीट करा (&e)

en: &Replace
mr: फेरबदल करा (&R)

en: C&reate
mr: बनवा (&r)

en: Im&port
mr: आयात करा (&p)

en: &Stored Templates
mr: संचित साचे (&S)

en: F&unction:
mr: कार्य (&u):

en: Enter the name of the function to create.
mr: बनवायच्या कार्याचे नाव प्रविष्ट करा.

en: Argument &count:
mr: आर्ग्युमेंटांची मोजणी (&c):

en: Replace
mr: फेरबदल करा

en: &Template functions
mr: साचा कार्य (&T)

en: Choose a texture
mr: पोत निवडा

en: The builtin textures come from <a href="{}">subtlepatterns.com</a>.
mr: अंतर्गत पोते <a href="{}">subtlepatterns.com</a> पासून मिळवलेले आहेत.

en: Add texture
mr: पोत जोडा

en: Remove texture
mr: पोत काढून टाका

en: Cannot remove builtin textures
mr: अंतर्गत पोते काढून टाका येत नाहीत

en: Donate to support the development of calibre
mr: कॅलिबरच्या विकासाचे समर्थन करण्यास देणगी द्या

en: Location Manager
mr: स्थान व्यवस्थापक

en: Switch between library and device views
mr: पुस्तकालय आणि उपकरण दृश्यांमध्ये स्विच करा

en: Separator
mr: विभाजक

en: %d books
mr: %d पुस्तके

en: The main toolbar
mr: मुख्य टूलबार

en: The main toolbar when a device is connected
mr: उपकरण कनेक्ट झाल्यावरचा मुख्य टूलबार

en: The optional second toolbar
mr: पर्यायी दुसरा टूलबार

en: The buttons on the search bar
mr: शोध पट्टीवरील बटणे

en: The menubar
mr: मेन्यूबार

en: The menubar when a device is connected
mr: उपकरण कनेक्ट झाल्यावर दिसणारा मेन्यूबार

en: The context menu for the books in the calibre library
mr: कॅलिबर पुस्तकालयातील पुस्तकांसाठीचे संदर्भ मेन्यू

en: The context menu for the split book list
mr: अलग केलेल्या पुस्तकांच्या यादीसाठीचा संदर्भ मेन्यू

en: The context menu for the books on the device
mr: उपकरणावरील पुस्तकांसाठी संदर्भ मेन्यू

en: The context menu for the Cover browser
mr: आवरणपृष्ठ ब्राउझरसाठीचा संदर्भ मेन्यू

en: Click to choose toolbar or menu to customize
mr: सानुकूल करण्यासाठी टूलबार किंवा मेन्यू निवडण्यासाठी येथे क्लिक करा

en: Cannot add the actions %s to this location
mr: %s या क्रिया या स्थानाला जोडता येत नाहीत

en: Cannot remove the actions %s from this location
mr: %s या क्रिया या स्थानातून काढून टाकता येत नाहीत

en: Preferences missing
mr: पसंती बेपत्ता आहेत

en: The Preferences action must be in either the main toolbar or the menubar.
mr: "पसंती" क्रिया ही एक तर मुख्य टूलबारमध्ये किंवा मेन्यूबारमध्ये असणे आवश्यक आहे.

en: Location manager missing
mr: स्थान व्यवस्थापक बेपत्ता

en: The Location manager must be in either the main toolbar or the menubar when a device is connected.
mr: यंत्र कनेक्ट केले असताना स्थान व्यवस्थापक एक तर मुख्य टूलबारमध्ये किंवा मेन्यूबारमध्ये असणे आवश्यक आहे.

en: A&vailable actions
mr: उपलब्ध क्रिया (&v)

en: Add selected actions to toolbar
mr: निवडलेल्या क्रिया टूलबारमध्ये जोडा

en: Remove selected actions from toolbar
mr: निवडलेल्या क्रिया टूलबारमधून काढून टाका

en: &Current actions
mr: वर्तमान क्रिया (&C)

en: Move selected action up
mr: निवडलेली क्रिया वर न्या

en: Move selected action down
mr: निवडलेली क्रिया खाली न्या

en: ID
mr: आयडी

en: This tweak has its default value
mr: या ट्वीकचे मूल्य डिफॉल्टवरच आहे

en: This tweak has been customized
mr: हा ट्वीक सानुकूल केला गेला आहे

en: Plugin tweaks
mr: प्लगइन ट्वीक

en: Edit tweaks for any custom plugins you have installed
mr: तुम्ही इंस्टॉल केलेल्या कोणत्या सानुकूल प्लगइनसाठीचे ट्वीक संपादित करा

en: &Plugin tweaks
mr: प्लगइन ट्वीक (&P)

en: Restore this tweak to its default value
mr: या ट्वीकचे डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा

en: &Reset this tweak
mr: हा ट्वीक रिसेट करा (&R)

en: Search for tweak
mr: ट्वीक शोधा

en: There was a syntax error in your tweak. Click the "Show details" button for details.
mr: तुमच्या ट्वीकमध्ये एक संटॅक्स त्रुटी होती. तपशील पाहण्यास "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Invalid tweaks
mr: अवैध ट्वीक

en: The tweaks you entered are invalid, try resetting the tweaks to default and changing them one by one until you find the invalid setting.
mr: तुम्ही प्रविष्ट केलेले ट्वीक अवैध आहेत. असे करून पाहा: ट्वीक डिफॉल्टला रिसेट करा, आणि मग अवैध सेटिंग सापडेपर्यंत ते ट्वीक एक-एक करून बदला.

en: Could not find any tweaks matching <i>{}</i>
mr: <i>{}</i> शी जुळणारे कोणतेही ट्वीक सापडले नाहीत

en: View log
mr: नोंदवही पाहा

en: Title-case
mr: टायटल केस

en: Create the rule below, the rule can be used to modify publishers
mr: खाली नियम बनवा. या नियमाचा वापर प्रकाशकांमध्ये बदल करण्यास केला जाऊ शकतो

en: You must provide a value for the publisher name to match
mr: प्रकाशकाचे नाव जुळवण्यासाठी तुम्ही एक मूल्य पुरवायला हवे

en: Enter a publisher name to test:
mr: चाचणी करण्यास प्रकाशकाचे नाव प्रविष्ट करा:

en: Enter publisher and click the "Test" button
mr: प्रकाशक प्रविष्ट करून "चाचणी करा" बटणवर क्लिक करा

en: Choose files
mr: फायली निवडा

en: Collecting metadata...
mr: मेटाडेटा गोळा करत आहे...

en: Saving %d books...
mr: %d पुस्तके सेव्ह करत आहे...

en: Copying files and writing metadata...
mr: फायली कॉपी करून मेटाडेटा लिहत आहे...

en: Copying files...
mr: फायली कॉपी करत आहे...

en: Could not save books to disk, click "Show details" for more information
mr: पुस्तके डिस्कवर सेव्ह करता आली नाहीत. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Requested formats not available
mr: विनंती केलेले स्वरूप उपलब्ध नाही

en: No %s format file present
mr: %s स्वरूपातील कोणतीही फाईल हजर नाही

en: Failed to update metadata in some books, click "Show details" for more information
mr: काही पुस्तकांचे मेटाडेटा अपडेट करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Failed to save some books to disk, click "Show details" for more information
mr: काही पुस्तके डिस्कवर सेव्ह करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Error while saving
mr: सेव्ह करण्यात त्रुटी

en: Paste and &search
mr: पेस्ट करून शोधा (&s)

en: &Paste
mr: पेस्ट करा (&P)

en: Invert current search
mr: वर्तमान शोध उलटा करा

en: Copy search as URL
mr: शोध URL च्या रुपात कॉपी करा

en: &Clear search history
mr: शोध इतिहास साफ करा (&C)

en: Search (For advanced search click the gear icon to the left)
mr: शोधा (प्रगत शोधासाठी डावीकडच्या गियर आयकनवर क्लिक करा)

en: Start search
mr: शोध सुरू करा

en: Enable or disable search highlighting.
mr: शोध हायलाईट करणे सक्रिय किंवा निष्क्रिय करा.

en: Highlight search results
mr: शोध निकाय हायलाईट करा

en: This will change how searching works. When you search, instead of showing only the matching books, all books will be shown with the matching books highlighted. Are you sure this is what you want?
mr: याने शोध घेण्यात बदल केला जाईल. शोधल्यावर केवळ जुळणारी पुस्तके दाखवण्याऐवजी, सर्व पुस्तके दाखवली जातील व त्यांत जुळणारी पुस्तके हायलाईट केलेली असतील. तुम्हाला नक्की हेच हवे आहे का?

en: Filter
mr: गाळा

en: Add Saved search
mr: सेव्ह केलेले शोध जोडा

en: Current search is not a saved search
mr: वर्तमान शोध हा सेव्ह केलेला शोध नाही

en: Create a Virtual library based on %s
mr: %s वर आधारित आभासी पुस्तकालय बनवा

en: Filter {}
mr: {} गाळा

en: Match any of the selected %s
mr: निवडलेल्या %s मधून कोणतेही जुळवा

en: Match all of the selected %s
mr: निवडलेले सर्व %s जुळवा

en: Edit Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय संपादित करा

en: Create Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय बनवा

en: Virtual library &name:
mr: आभासी पुस्तकालयाचे नाव (&n):

en: &Search expression:
mr: शोध एक्सप्रेशन (&S):

en: Create a Virtual library based on:
mr: यावर आधारित आभासी पुस्तकालय बनवा:

en: Publishers
mr: प्रकाशक

en: Saved searches recognized in the expression:
mr: एक्सप्रेशनमध्ये ओळखले गेलेले सेव्ह केलेले शोध:

en: Search text changed
mr: शोधाचे मजकूर बदलले

en: The Virtual library name or the search text has changed. Do you want to discard these changes?
mr: आभासी पुस्तकालयाचे नाव किंवा शोधाचे मजकूर बदलले गेले आहे. तुम्हाला हे बदल रद्द करायचे आहेत का?

en: No name
mr: नाव नाही

en: You must provide a name for the new Virtual library
mr: नवीन आभासी पुस्तकालयासाठी नाव पुरवणे आवश्यक आहे

en: A Virtual library name cannot begin with "*"
mr: आभासी पुस्तकालयाचे नाव याने सुरू होऊ शकत नाही: "*"

en: Name already in use
mr: नाव आधीच वापरात आहे

en: That name is already in use. Do you want to replace it with the new search?
mr: ते नाव आधीपासूनच वापरात आहे. तुम्हाला त्याची नवीन शोधाने फेरबदल करायची आहे का?

en: No search string
mr: शोध स्ट्रिंग नाही

en: Invalid search
mr: अवैध शोध

en: The search in the search box is not valid
mr: शोध बोक्समधील शोध वैध नाही

en: Search found no books
mr: शोधून कोणतीही पुस्तके सापडली नाहीत

en: The search found no books, so the Virtual library will be empty. Do you really want to use that search?
mr: शोधात कोणतीही पुस्तके सापडली नाहीत, यामुळे बनवलेले आभासी पुस्तकालय रिकामे असेल. तुम्हाला नक्की तो शोध वापरायचा आहे का?

en: *current search
mr: *वर्तमान शोध

en: Virtual library from current search
mr: वर्तमान शोधापासून आभासी पुस्तकालय

en: Create a temporary Virtual library from the current search
mr: वर्तमान शोधापासून एक तात्पुरते आभासी पुस्तकालय बनवा

en: (all books)
mr: (सर्व पुस्तके)

en: Additional restriction
mr: अतिरिक्त निर्बंध

en: Remove Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय काढून टाका

en: Show Virtual libraries as tabs
mr: आभासी पुस्तकालये टॅबच्या स्वरूपात दाखवा

en: Are you sure you want to remove the Virtual library <b>{0}</b>?
mr: तुम्हाला <b>{0}</b> हे आभासी पुस्तकालय नक्की काढून टाकायचे आहे का?

en: No Virtual libraries
mr: कोणतीही आभासी पुस्तकालये नाहीत

en: Choose Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय निवडा

en: Create the rule below, the rule can be used to modify series
mr: याखाली नियम बनवा, हा नियम मालिकांमध्ये बदल करण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो

en: Enter a series name to test:
mr: चाचणी करण्यास मालिकेचे नाव प्रविष्ट करा:

en: Enter series and click the "Test" button
mr: मालिका प्रविष्ट करून "चाचणी करा" बटणावर क्लिक करा

en: Starting up, please wait...
mr: सुरू करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Added tags:
mr: जोडलेले टॅग:

en: Open store in external web browser
mr: दुकान एका बाह्य वेब ब्राउझरमध्ये उघडा

en: &All these words:
mr: हे सर्व शब्द (&A):

en: This exact &phrase:
mr: हा तंतोतंत वाक्यांश (&p):

en: &One or more of these words:
mr: या शब्दांमधील एक किंवा अनेक शब्द (&O):

en: See the <a href="%s">User Manual</a> for more help
mr: अधिक माहितीसाठी <a href="%s">प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका</a> पाहा

en: Enter the title.
mr: शीर्षक प्रविष्ट करा.

en: &Description:
mr: वर्णन (&D):

en: &Headquarters:
mr: मुख्यालय (&H):

en: Search only in specific fields:
mr: केवळ विनिर्दिष्ट रकान्यांमध्ये शोधा:

en: Enabled:
mr: सक्रिय:

en: true
mr: होय

en: false
mr: नाही

en: Affiliate:
mr: संबद्ध:

en: Nam&e/description...
mr: नाव/वर्णन... (&e)

en: Enable:
mr: सक्रिय करा:

en: &All
mr: सर्व (&A)

en: &None
mr: कोणतेच नाही (&N)

en: Affiliate
mr: संबद्ध

en: Enabled
mr: सक्रिय केले

en: Headquarters
mr: मुख्यालय

en: No DRM
mr: DRM नाही

en: This store is currently disabled and cannot be used in other parts of calibre.
mr: हे दुकान सध्या निष्क्रिय आहे व त्याचा वापर कॅलिबरच्या इतर भागांमध्ये केला जाऊ शकत नाही.

en: This store is currently enabled and can be used in other parts of calibre.
mr: हे दुकान सध्या सक्रिय आहे व त्याचा वापर कॅलिबरच्या इतर भागांमध्ये केला जाऊ शकतो.

en: This store only distributes e-books without DRM.
mr: हे दुकान केवळ DRM नसलेली ई-पुस्तके वितरित करते.

en: Buying from this store supports the calibre developer: %s.
mr: या दुकानातून विकत घेतल्याने कॅलिबरच्या विकासकाचे समर्थन होते: %s.

en: This store distributes e-books in the following formats: %s
mr: हे दुकान खालील स्वरूपांमध्ये ई-पुस्तक वितरित करते: %s

en: Configure...
mr: काँफिगर करा...

en: Time
mr: वेळ

en: Number of seconds to wait for a store to respond:
mr: दुकानाच्या उत्तराची किती सेकंद वाट पाहायची याची संख्या:

en: Number of seconds to let a store process results:
mr: दुकानाला परिणामांचे संस्करण करण्यास किती सेकंद द्यायचे याची संख्या:

en: Display
mr: प्रदर्शन

en: Maximum number of results to show per store:
mr: प्रत्येक दुकानासाठी दाखवायच्या निकालांची कमाल संख्या

en: Open search result in system browser
mr: शोध निकाल हा सिस्टम ब्राउझरमध्ये उघडा

en: Threads
mr: धागे

en: Number of cover download threads to use:
mr: आवरणपृष्ठ डाउनलोड करताना वापरायच्या धाग्यांची संख्या:

en: &Price:
mr: किंमत (&P):

en: Download:
mr: डाउनलोड करा:

en: Titl&e/author/price...
mr: शीर्षक/लेखक/किंमत... (&e)

en: Download
mr: डाउनलोड करा

[ctx: book store in the Get books calibre feature]
en: Store
mr: दुकान

en: No price was found
mr: किंमत सापडली नाही

en: The following formats can be downloaded directly: %s.
mr: खालील स्वरूप प्रत्यक्षपणे डाउनलोड करता येतात: %s.

en: Download...
mr: डाउनलोड करा...

en: Show in store
mr: दुकानात दाखवा

en: Clear search &history
mr: शोध इतिहास साफ करा (&h)

en: Buying from this store supports the calibre developer: %s</p>
mr: या दुकानातून विकत घेतल्याने कॅलिबरच्या विकासकाचे समर्थन होते: %s</p>.

en: You must enter a title, author or keyword to search for.
mr: शोधण्यासाठी शीर्षक, लेखक, किंवा कीवर्ड प्रविष्ट करायला हवे.

en: Customize Get books search
mr: "पुस्तके मिळवा" शोध सानुकूल करा

en: Choose s&tores
mr: दुकाने निवडा (&t)

en: Configure s&earch
mr: शोध काँफिगर करा (&e)

en: Choose format to download to your library.
mr: तुमच्या पुस्तकालयात डाउनलोड करण्यासाठी स्वरूप निवडा

en: Search by title
mr: शिर्षकानुसार शोधा

en: Search by author
mr: लेखकानुसार शोधा

en: &Keyword:
mr: कीवर्ड (&K):

en: Search by any keyword
mr: कोणत्याही कीवर्डने शोधा

en: &Invert selection
mr: निवड उलट करा (&I)

en: Configure Get books behavior
mr: "पुस्तके मिळवा" ची वागणूक काँफिगर करा

en: &Configure
mr: काँफिगर करा (&C)

en: Open a selected book in the system's web browser
mr: निवडलेले पुस्तक सिस्टमच्या वेब ब्राउझरमध्ये उघडा

en: Open in &external browser
mr: बाह्य ब्राउझरमध्ये उघडा (&e)

en: Books:
mr: पुस्तके:

en: Titl&e/author/price ...
mr: शीर्षक/लेखक/किंमत ... (&e)

en: Dialog
mr: डायलॉग

en: Updating book cache
mr: पुस्तकाचे कॅश अपडेट करत आहे

en: Checking last download date.
mr: याआधीच्या डाउनलोडचा दिनांक तपासत आहे.

en: Downloading book list from MobileRead.
mr: MobileRead वरून पुस्तकांची यादी डाउनलोड करत आहे.

en: Processing books.
mr: पुस्तकांचे संस्करण करत आहे.

en: %(num)s of %(tot)s books processed.
mr: %(tot)s मधून %(num)s पुस्तकांचे संस्करण केले.

en: Updating MobileRead book cache...
mr: MobileRead पुस्तक कॅश अपडेट करत आहे...

en: Home
mr: मुख्यपृष्ठ

en: Reload
mr: रिलोड करा

en: Download of {0} failed with error: {1}
mr: {0} हे डाउनलोड करण्यात अपयशी. त्रुटी: {1}

en: File is not a supported e-book type. Save to disk?
mr: ही फाईल समर्थित ई-पुस्तक प्रकाराची नाही. तरीही डिस्कवर सेव्ह करायची का?

en: Could not contact calibre
mr: कॅलिबरशी संपर्क साधता आला नाही

en: No running calibre instance found. Please start calibre before trying to download books.
mr: कॅलिबरचा कोणताही चालू असलेला प्रसंग सापडला नाही. पुस्तके डाउनलोड करायचा प्रयत्न करण्याअगोदर कृपया कॅलिबर सुरू करा.

en: Download completed
mr: डाउनलोड पूर्ण झाले

en: Download of {0} has been completed, the book was added to your calibre library
mr: {0} याचे डाउनलोड पूर्ण झाले आहे. हे पुस्तक तुमच्या कॅलिबर पुस्तकालयात जोडले गेले

en: {} is not a saved search
mr: {} हा सेव्ह केलेला शोध नाही

en: Search expression:
mr: शोध एक्सप्रेशन:

en: Average rating for books in this category: %.1f
mr: या वर्गातील पुस्तकांचे सरासरी रेटिंग: %.1f

en: Books in this category are unrated
mr: या वर्गातील पुस्तके रेट केलेली नाहीत

en: Number of books: %s
mr: पुस्तकांची संख्या: %s

en: Link: %s
mr: लिंक: %s

en: Rename in Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालयात नाव बदला

en: Do you want this rename to apply only to books in the current Virtual library?
mr: नावाचा हा बदल केवळ वर्तमान आभासी पुस्तकालायतील पुस्तकांवर लागू करायचा आहे का?

en: Yes, apply only in VL
mr: होय, केवळ आ.पु. मध्ये लागू करा

en: No, apply in entire library
mr: नाही, संपूर्ण पुस्तकालयात लागू करा

en: Changing the authors for several books can take a while. Are you sure?
mr: अनेक पुस्तकांचे लेखक बदलायला थोडा वेळ लागू शकतो. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Changing the metadata for that many books can take a while. Are you sure?
mr: इतक्या पुस्तकांचा मेटाडेटा बदलण्यात थोडा वेळ लागू शकतो. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Rename User category
mr: प्रयोक्ता वर्गाचे नाव बदला

en: You cannot use periods in the name when renaming User categories
mr: तुम्ही प्रयोक्ता वर्गांची नावे बदलताना नावात पूर्णविराम वापरू शकत नाहीत

en: The name %s is already used
mr: %s हे नाव आधीच वापरात आहे

en: Author names cannot contain & characters.
mr: लेखाच्या नावात & कॅरॅक्टर असू शकत नाही.

en: The saved search name %s is already used.
mr: सेव्ह केलेल्या शोधासाठी %s हे नाव आधीच वापरात आहे.

en: User categories
mr: प्रयोक्ता वर्ग

en: {category} for current book
mr: वर्तमान पुस्तकासाठी {category}

en: Other categories
mr: इतर वर्ग

en: Custom categories
mr: सानुकूल वर्ग

en: Invalid search restriction
mr: अवैध शोध निर्बंध

en: The current search restriction is invalid
mr: वर्तमान शोध निर्बंध अवैध आहे

en: Cannot add subcategory to category
mr: वर्गाला उपवर्ग जोडता येत नाही

en: New category
mr: नवीन वर्ग

en: Delete User category
mr: प्रयोक्ता वर्ग डिलीट करून टाका

en: %s is not a User category
mr: %s हा प्रयोक्ता वर्ग नाही

en: %s contains items. Do you really want to delete it?
mr: %s यात वस्तू आहेत. तुम्हाला ते नक्की डिलीट करायचे आहे का?

en: Remove category
mr: वर्ग काढून टाका

en: User category %s does not exist
mr: %s हा प्रयोक्ता वर्ग अस्तित्वात नाही

en: Add to User category
mr: प्रयोक्ता वर्गात जोडा

en: A User category %s does not exist
mr: प्रयोक्ता वर्ग %s अस्तित्वात नाही

en: No books are selected. Showing all items.
mr: कोणतीही पुस्तके निवडली नाहीत. सर्व वस्तू दाखवत आहे.

en: Children
mr: मुले

en: Item
mr: वस्तू

en: %s and its children will be deleted from books in the Virtual library. Are you sure?
mr: %s व त्याची मुले आभासी पुस्तकालयातील पुस्तकांमधून डिलीट केले जातील. असे नक्की करायचे आहे का?

en: %s and its children will be deleted from all books. Are you sure?
mr: %s व त्याची मुले सर्व पुस्तकांमधून डिलीट केले जातील. असे नक्की करायचे आहे का?

en: %s will be deleted from books in the Virtual library. Are you sure?
mr: %s आभासी पुस्तकालयातील पुस्तकांमधून डिलीट केले जातील. असे नक्की करायचे आहे का?

en: %s will be deleted from all books. Are you sure?
mr: %s हे सर्व पुस्तकांमधून डिलीट केले जाईल. असे नक्की करायचे का?

en: Delete item
mr: वस्तू डिलीट करा

en: You must select some books to apply {} to
mr: {} लागू करण्यासाठी काही पुस्तके निवडणे आवश्यक आहे

en: The identifier %s will be deleted from books in the current virtual library. Are you sure?
mr: %s हा ओळखणारा वर्तमान आभासी पुसतकालयातील पुस्तकांमधून डिलीट केला जाईल. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: The identifier %s will be deleted from all books. Are you sure?
mr: %s हा ओळखणारा सर्व पुस्तकांमधून डिलीट केला जाईल. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Delete identifier
mr: ओळखणारा डिलीट करा

en: change_tb_category_visibility: invalid operation %s
mr: change_tb_category_visibility: अवैध क्रिया %s

en: Find in the Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरमध्ये शोधा

en: Find the first/next matching item
mr: पहिली/पुढची जुळणारी वस्तू शोधा

en: Find
mr: शोधून काढा

en: Configure Tag browser
mr: टॅग ब्राउझर काँफिगर करा

en: Toggle counts
mr: मोजण्या टॉगल करा

en: Toggle average ratings
mr: सरासरी रेटिंग टॉगल करा

en: Toggle notes icons
mr: टीप आयकन टॉगल करा

en: Toggle links icons
mr: लिंक आयकन टॉगल करा

en: Show empty categories (columns)
mr: रिकामे वर्ग (स्तंभ) दाखवा

en: Number of books
mr: पुस्तकांची संख्या

en: Average rating
mr: सरासरी रेटिंग

en: Sort by average rating
mr: सरासरी रेटिंगच्या अनुसार क्रमवारी

en: Sort by name
mr: नावानुसार क्रमवारी

en: Sort by number of books
mr: पुस्तकांच्या संख्येनुसार क्रमवारी लावा

en: Search type when selecting multiple items
mr: अनेक वस्तू निवडताना शोधाचा प्रकार

en: Match all of the items
mr: सर्व वस्तूंशी जुळवा

en: Match any of the items
mr: कोणत्याही वस्तूंशी जुळवा

en: Manage authors, tags, etc.
mr: लेखक, टॅग, इ. व्यवस्थापित करा

en: Show only books that have visible categories
mr: केवळ अशी पुस्तके दाखवा ज्यांच्याकडे दृश्य वर्ग आहेत

en: Filter book list
mr: पुस्तकांची यादी गाळा

en: Show all Tag browser se&ttings
mr: सर्व टॅग ब्राउझर सेटिंग्स दाखवा (&t)

en: Give the Tag browser keyboard focus
mr: टॅग ब्राउझरला कीबोर्डचे लक्ष द्या

en: Hide counts
mr: मोजण्या लपवा

en: Show counts
mr: मोजण्या दाखवा

en: Hide average rating
mr: सरासरी रेटिंग लपवा

en: Show average rating
mr: सरासरी रेटिंग दाखवा

en: Hide notes icon
mr: टीप आयकन लपवा

en: Show notes icon
mr: टीप आयकन दाखवा

en: Hide links icon
mr: लिंक आयकन लपवा

en: Show links icon
mr: लिंक आयकन दाखवा

en: Hide empty categories (columns)
mr: रिकामे वर्ग (स्तंभ) लपवा

en: A Virtual library is active but you are renaming the item in all books in your library. Is this really what you want to do?
mr: एक आभासी पुस्तकालय सक्रिय आहे, पण तुम्ही तुमच्या पुस्तकालयातील सर्व पुस्तकांमध्ये वस्तूचे नाव बदलत आहात. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Yes, apply in entire library
mr: होय, संपूर्ण पुस्तकालयात लागू करा

en: No, apply only in Virtual library
mr: नाही, फक्त आभासी पुस्तकालयात लागू करा

en: No value available
mr: कोणतेही मूल्य उपलब्ध नाही

en: <b>All</b> the value icons for the category "{}" will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr: "{}" या वर्गासाठीचे <b>सर्व</b> मूल्य आयकन <b>कायमचे डिलीट केले</b> जातील. असे नक्की करायचे आहे का?

en: The icon for the value "{0}" of the "{1}" category will be <b>permanently deleted</b>. Are you sure?
mr: "{1}" या वर्गाच्या "{0}" मूल्याचा आयकन <b>कायमचा डिलीट केला</b> जाईल. असे नक्की करायचे आहे का?

en: Delete Saved search
mr: सेव्ह केलेले शोध काढून टाका

en: Delete the saved search: {}?
mr: हा सेव्ह केलेला शोध डिलीट करायचा का: {}?

en: Show category
mr: वर्ग दाखवा

en: All categories
mr: सर्व वर्ग

en: Rename %s in Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालयात %s चे नाव बदला

en: Rename %s
mr: %s चे नाव बदला

en: Delete %s in Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालयात %s डिलीट करा

en: Delete %s
mr: %s डिलीट करा

en: Edit sort for %s
mr: %s साठी क्रमवारी संपादित करा

en: Edit link for %s
mr: %s साठी लिंक संपादित करा

en: Create note for %s
mr: %s साठी टीप बनवा

en: Edit note for %s
mr: %s साठी टीप संपादित करा

en: Add %s to User category
mr: प्रयोक्ता वर्गात %s जोडा

en: Children of %s
mr: %s ची मुले

en: Add/remove %s to selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांसाठी %s जोडा/काढून टाका

en: Add %s to selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमध्ये %s जोडा

en: Remove %s from selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधून %s काढून टाका

en: Delete Saved search %s
mr: %s हा सेव्ह केलेला शोध डिलीट करा

en: Delete %s in Virtual Library
mr: आभासी पुस्तकालयात %s डिलीट करा

en: Remove {item} from category: {cat}
mr: {item} हे या वर्गातून काढून टाका: {cat}

en: Search for
mr: याचा शोध घ्या:

en: %s and its children
mr: %s व त्याची मुले

en: Everything but %s
mr: %s सोडून सर्व

en: Everything but %s and its children
mr: %s आणि त्याची मुले सोडून सर्वकाही

en: Add sub-category to %s
mr: %s ला उपवर्ग जोडा

en: Delete User category %s
mr: %s हा प्रयोक्ता वर्ग डिलीट करा

en: Books in category %s
mr: %s वर्गातील पुस्तके

en: Books not in category %s
mr: %s वर्गात नसलेली पुस्तके

en: Remove the {} format from selected books
mr: निवडलेल्या पुस्तकांमधून {} स्वरूप काढून टाका

en: Add other application for %s files
mr: %s फायलींसाठी दुसरे ॲप्लिकेशन जोडा

en: Edit Open with applications for {} files
mr: {} फायलींसाठी "याने उघडा" अ‍ॅप्लिकेशन संपादित करा

en: Hide category %s
mr: %s हा वर्ग लपवा

en: Change {} category icon
mr: {} वर्गाचा आयकन बदला

en: Restore {} category default icon
mr: {} वर्गाचा डिफॉल्ट आयकन पुनर्स्थापित करा

en: Change Saved searches folder icon
mr: सेव्ह केलेल्या फोल्डरचा आयकन बदला

en: Saved searches folder
mr: सेव्ह केलेल्या शोधांचा फोल्डर

en: this value
mr: हे मूल्य

en: Manage icon for {}
mr: {} साठीचा आयकन व्यवस्थापित करा

en: Current value: {}
mr: वर्तमान मूल्य: {}

en: Choose an icon for {} but not its children
mr: {} साठी आयकन निवडा, पण त्याच्या मुलांसाठी नाही

en: Choose an icon for {} and its children
mr: {} साठी व त्याच्या मुलांसाठी आयकन निवडा

en: Use the existing icon for {} but not its children
mr: अस्तित्वातील आयकन {} साठी वापरा, पण त्याच्या मुलांसाठी नाही

en: Use the existing icon for {} and its children
mr: अस्तित्वातील आयकन {} साठी व त्याच्या मुलांसाठी वापरा

en: Use the default icon for {}
mr: {} साठी डिफॉल्ट आयकन वापरा

en: Defaults
mr: डिफॉल्ट

en: Use the category icon for the default value icon
mr: डिफॉल्ट मूल्य आयकनसाठी वर्ग आयकन वापरा

en: Manage User categories
mr: प्रयोक्ता वर्ग व्यवस्थापित करा

en: Expand or collapse
mr: विस्तारित किंवा संक्षिप्त करा

en: Expand {0}
mr: {0} विस्तारित करा

en: Expand {0} and its children
mr: {0} व त्याची मुले विस्तारित करा

en: Collapse {0}
mr: {0} संक्षिप्त करा

en: Keep
mr: ठेवा

en: Split
mr: अलग करा

en: Create the rule below, the rule can be used to remove or replace tags
mr: खाली नियम बनवा. हा नियम टॅग काढून टाकण्यास किंवा त्यांची फेरबदल करण्यास वापरला जाऊ शकतो

en: You must provide a value for the tag to match
mr: टॅग जुळवण्यासाठी तुम्ही एक मूल्य पुरवायला हवे

en: on the character:
mr: या कॅरॅक्टरवर:

en: Edit the list of tags with the Tag editor
mr: टॅग संपादकाने टॅगांची यादी संपादित करा

en: Tags that contain this string will match
mr: ज्या टॅगांमध्ये ही स्ट्रिंग आहे ते टॅग जुळतील

en: Use the Tag editor to edit the list of tags
mr: टॅगांच्या यादीचे संपादन करण्यास टॅग संपादकाचा वापर करा

en: You can <b>change an existing rule</b> by double clicking it
mr: तुम्ही डबल-क्लिक करून <b>एखादा अस्तित्वातला नियम बदलू</b> शकता

en: Move current rule up
mr: वर्तमान नियम वर न्या

en: Move current rule down
mr: वर्तमान नियम खाली न्या

en: Enter a comma separated list of &tags to test:
mr: चाचणी करण्यासाठी स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली टॅगांची यादी प्रविष्ट करा (&t):

en: Enter tags and click the "Test" button
mr: टॅग प्रविष्ट करून "चाचणी करा" बटणवर क्लिक करा

en: <b>Resulting tags:</b> %s
mr: <b>निकालाचे टॅग:</b> %s

en: Cannot save as no rules have been created
mr: कोणतेही नियम बनवले नसल्याने सेव्ह करता येत नाही

en: Save ruleset as
mr: नियमांचा संच या प्रकारे सेव्ह करा

en: Enter a name for this ruleset:
mr: या नियमांच्या संचासाठी नाव प्रविष्ट करा:

en: A ruleset with the name "%s" already exists, do you want to replace it?
mr: "%s" या नावाचा नियमांचा संच आधीपासूनच अस्तित्वात आहे. तुम्हाला त्याची फेरबदल करायची आहे का?

en: Delete saved rulesets
mr: सेव्ह केलेले नियमांचे संच डिलीट करा

en: No saved rulesets available
mr: सेव्ह केलेले नियमांचे संच उपलब्ध नाहीत

en: {base} - (ruleset: {name})
mr: {base} - (नियमांचा संच: {name})

en: Select a destination for the Table of Contents entry
mr: अनुक्रमणिकेच्या प्रविष्टीसाठी गंतव्यस्थान निवडा

en: Search for text...
mr: मजकुराचा शोध घ्या...

en: Find &next
mr: पुढचे शोधून काढा (&n)

en: Find &previous
mr: मागचे शोधून काढा (&p)

en: Na&me of the ToC entry:
mr: अनुक्रमणिका प्रविष्टीचे नाव (&m):

en: Currently selected destination:
mr: सध्या निवडलेले गंतव्यस्थान:

en: next
mr: पुढचे

en: previous
mr: मागचे

en: Not an HTML file
mr: HTML फाईल नाही

en: Bad markup
mr: खराब मार्कअप

en: File:
mr: फाईल:

en: Top of the file
mr: फाईलच्या सर्वात वर

en: Create ToC from XPath
mr: XPath पासून अनुक्रमणिका तयार करा

en: No XPaths
mr: XPath नाहीत

en: No XPaths have been entered
mr: कोणतेही XPaths प्रविष्ट केले नाही

en: The XPath expression %s is not valid.
mr: %s हे XPath एक्सप्रेशन वैध नाही.

en: You can edit existing entries in the Table of Contents by clicking them in the panel to the left.
mr: अनुक्रमणिकेतील अस्तित्वातील प्रविष्ट्या संपादित करण्यास डावीकडच्या पॅनलमध्ये त्यांना क्लिक करा.

en: Create a &new entry
mr: नवीन प्रविष्टी बनवा (&n)

en: Generate ToC from &major headings
mr: मुख्य मथळ्यांपासून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा (&m)

en: Generate ToC from &all headings
mr: सर्व मथळ्यांपासून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा (&a)

en: Generate ToC from &links
mr: लिंकांपासून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा (&l)

en: Generate a Table of Contents from all the links in the book. Links that point to destinations that do not exist in the book are ignored. Also multiple links with the same destination or the same text are ignored.
mr: पुस्तकातील सर्व लिंकांमधून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा. पुस्तकात अस्तित्वात नाही अस्या गंतव्यस्थानांना निर्देशित करणार्‍या लिंक या दुर्लक्ष केल्या जातील. तसेच एकाच गंतव्यस्थानाच्या किंवा समान मजकुराच्या लिंकदेखील दुर्लक्ष केल्या जातील.

en: Generate ToC from &files
mr: फायलींपासून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा (&f)

en: Generate ToC from &XPath
mr: XPath पासून अनुक्रमणिका उत्पन्न करा (&X)

en: Flatten the Table of Contents, putting all entries at the top level
mr: अनुक्रमणिका चपटी करा, अर्थात त्यातील सर्व प्रविष्ट्या सर्वात वरच्या स्तरावर ठेवा

en: You can move this entry around the Table of Contents by drag and drop or using the up and down buttons to the left
mr: अनुक्रमणिकेत ही प्रविष्टी स्थानांतरित करण्यासाठी ती खेचून जागेवर टाका, किंवा डावीकडचे "वर"  आणि "खाली" बटणे वापरा.

en: &Remove this entry
mr: ही प्रविष्टी काढून टाका (&R)

en: New entry &inside this entry
mr: या प्रविष्टीच्या आत नवीन प्रविष्टी (&i)

en: New entry &above this entry
mr: या प्रविष्टीच्या वर नवीन प्रविष्टी (&a)

en: New entry &below this entry
mr: या प्रविष्टीच्या खाली नवीन प्रविष्टी (&b)

en: &Return to welcome screen
mr: स्वागत पडद्याला परता (&R)

en: Go back to the top level view
mr: सर्वोच्च स्तराच्या दृश्याला परता

en: Remove &duplicated headings at the same ToC level
mr: समान अनुक्रमणिका स्तरावर मथळ्यांच्या प्रत काढून टाका (&d)

en: This entry points to an existing destination
mr: ही प्रविष्टी एका अस्तित्वातील गंतव्यस्थानाला निर्देशित करते

en: The location this entry points to does not exist
mr: ही प्रविष्टी ज्या स्थानाला निर्देशित करते ते स्थान अस्तित्वात नाही

en: Chapter
mr: अध्याय

en: Bulk rename all selected items
mr: सर्व निवडलेल्या वस्तूंची नावे मोठ्या प्रमाणात बदला

en: Remove all selected items
mr: निवडलेल्या सर्व वस्तू काढून टाका

en: Move "%s" up
mr: "%s" ला वर न्या

en: Move "%s" down
mr: "%s" ला खाली न्या

en: Move current entry up [Ctrl+Up]
mr: वर्तमान प्रविष्टी वर न्या [Ctrl+वर]

en: Remove all selected entries
mr: निवडलेल्या सर्व नोंदी काढून टाका

en: Move current entry down [Ctrl+Down]
mr: वर्तमान प्रविष्टी खाली न्या [Ctrl+खाली]

en: &Expand all
mr: सर्व विस्तारित करा (&E)

en: &Collapse all
mr: सर्व संक्षिप्त करा (&C)

en: Double click on an entry to change the text
mr: प्रविष्टीचे मजकूर बदलण्यास त्या प्रविष्टीवर डबल-क्लिक करा

en: No items found
mr: कोणत्याही वस्तू सापडल्या नाही

en: No items were found that could be added to the Table of Contents.
mr: अनुक्रमणिकेत जोडता येतील अश्या कोणत्याही वस्तू सापडल्या नाहीत.

en: No links were found that could be added to the Table of Contents.
mr: अनुक्रमणिकेत जोडता येतील अश्या कोणत्याही लिंक सापडल्या नाहीत.

en: No files were found that could be added to the Table of Contents.
mr: अनुक्रमणिकेत जोडता येतील अश्या कोणत्याही फायली सापडल्या नाहीत.

en: Edit the ToC in %s
mr: अनुक्रमणिका %s मध्ये संपादित करा

en: Loading %s, please wait...
mr: %s लोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Undo the last action, if any
mr: याआधीची क्रिया (असेल तर) अनडू करा

en: Loading table of contents view, please wait...
mr: अनुक्रमणिका दृश्य लोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Loading...
mr: लोड करत आहे...

en: Writing %s, please wait...
mr: %s लिहत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to write book
mr: पुस्तक लिहिण्यात अपयशी

en: Could not write %s. Click "Show details" for more information.
mr: %s लिहिता आले नाही. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Failed to load book
mr: पुस्तक लोड करण्यात अपयशी

en: Could not load %s. Click "Show details" for more information.
mr: %s वाचता आले नाही. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Could not convert
mr: रुपांतर करता आले नाही

en: No supported formats (Available formats: %s)
mr: कोणतेही समर्थित स्वरूप नाहीत (उपलब्ध स्वरूप: %s)

en: This book has no actual e-book files
mr: या पुस्तकात प्रत्यक्ष ई-पुस्तक फायली नाहीत

en: Could not convert some books
mr: काही पुस्तकांचे रुपांतर करता आले नाही

en: Could not convert the book because no supported source format was found
mr: पुस्तकाचे रुपांतर करता आले नाही कारण कोणतेही समर्थित असलेले स्रोत स्वरूप सापडले नाही

en: Queueing books for bulk conversion
mr: मोठ्या प्रमाणात रुपांतर करण्यास पुस्तके रांगेत लावत आहे

en: Queueing
mr: रांगेत घालत आहे

en: Fetch news from %s
mr: %s पासून बातम्या आणा

en: Convert existing
mr: असलेल्यांचे रुपांतर करा

en: The following books have already been converted to the %s format. Do you wish to reconvert them?
mr: खालील पुस्तकांचे आधीपासूनच %s स्वरूपात रुपांतर केले आहे. तुम्ही त्यांचे पुन्हा रुपांतर करू इच्छिता का?

en: {} hours ago
mr: {} तासांपूर्वी

en: {} days ago
mr: {} दिवसांपूर्वी

en: Deleted: {when}
mr: डिलीट केले: {when}

en: Save "{}" to disk
mr: "{}" डिस्कवर सेव्ह करा

en: Choose a location to save: {}
mr: सेव्ह करण्यासाठी स्थान निवडा: {}

en: Recently deleted books
mr: अलीकडील डिलीट केलेली पुस्तके

en: &Permanently delete after:
mr: इतक्या वेळानंतर कायमचे डिलीट करा (&P):

en: on close
mr: बंद केल्यावर

en: &Restore selected
mr: निवडलेले पुनर्स्थापित करा (&R)

en: Permanently &delete selected
mr: कायमचे डिलीट करणे निवडले आहे (&d)

en: All books and formats will be <b>permanently deleted</b>! Are you sure?
mr: सर्व पुस्तके व स्वरूप <b>कायमचे डिलीट</b> केले जातील! तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: &Books ({})
mr: पुस्तके (&B) ({})

en: &Formats ({})
mr: स्वरूप (&F) ({})

en: restore
mr: पुनर्स्थापित करा

en: delete
mr: डिलीट करा

en: Failed for the book {} with error:
mr: {} या पुस्तकासाठी या त्रुटीमुळे अपयशी:

en: Failed to process some {}
mr: काही {} यांचे संस्करण करण्यात अपयशी

en: Text-to-Speech &engine:
mr: मजकूर-ते-भाषण इंजिन (&e):

en: Automatically select (currently {})
mr: आपोआप निवडा (सध्या {} आहे)

en: The number of seconds to pause for at the end of a sentence.
mr: वाक्याच्या शेवटी किती सेकंद थांबायचे याची संख्या.

en: no pause
mr: थांबायचे नाही

en: Use system default volume
mr: सिस्टम डिफॉल्ट ध्वनिमान वापरा

en: &Volume of speech:
mr: आवाजाचा ध्वनिमान (&V):

en: &Output module:
mr: आउटपुट मॉड्यूल (&O):

en: &Speed of speech:
mr: वाचनाचा वेग (&S):

en: &Pause after sentence:
mr: वाक्यानंतर थांबा (&P):

en: Output a&udio to:
mr: ऑडियो येथे आउटपुट करा (&u):

en: Choose &default voice for language:
mr: भाषेसाठी डिफॉल्ट आवाज निवडा (&d):

en: V&oices:
mr: आवाज (&o):

en: System default (currently {})
mr: सिस्टम डिफॉल्ट (सध्या {} आहे)

en: Position of control bar:
mr: नियंत्रण पट्टीचे स्थान:

en: Floating with help text
mr: मदतीच्या मजकुरासह तरंगत

en: Top right
mr: वरून डावीकडे

en: Top left
mr: वरून उजवीकडे

en: Bottom right
mr: खालून डावीकडे

en: Bottom left
mr: खालून उजवीकडे

en: Configure Read aloud
mr: आवाजाने वाचणे काँफिगर करा

en: Restore all Read aloud settings to their defaults
mr: आवाजाने वाचण्याच्या सेटिंग्सचे डिफॉल्ट मूल्ये पुनर्स्थापित करा

en: Remove downloaded voice
mr: डाउनलोड केलेला आवाज काढून टाका

en: Download voice
mr: आवाज डाउनलोड करा

en: Failed to write downloaded data with error: {}
mr: डाउनलोड केलेला डेटा लिहिण्यात अपयशी. ही त्रुटी आढळली: {}

en: Download finished
mr: डाउनलोड पूर्ण झाले

en: Failed to download {0} with error: {1}
mr: {0} करण्यात अपयशी. ही त्रुटी आढळली: {1}

en: Could not download any of the resources.
mr: कोणतीही साधने डाउनलोड करता आली नाही.

en: Could not download {}.
mr: {} डाउनलोड करता आले नाही.

en: Could not download some resources.
mr: काही साधने डाउनलोड करता आली नाहीत.

en: Click "Show details" for more information
mr: अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Read aloud failed
mr: आवाजाने वाचण्यात अपयशी

en: Downloading neural network for the {} voice
mr: {} या आवाजासाठी न्यूरल नेटवर्क डाउनलोड करत आहे

en: Downloading voice for Read aloud
mr: आवाजाने वाचण्यास आवाज डाउनलोड करत आहे

en: Neural network data
mr: न्यूरल नेटवर्क डेटा

en: Neural network metadata
mr: न्यूरल नेटवर्क मेटाडेटा

en: Failed to download the voice: {}
mr: हा आवाज डाउनलोड करण्यात अपयशी: {}

en: Failed to download voice
mr: आवाज डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: Could not find speech-dispatcher on your system. Please install it.
mr: तुमच्या सिस्टमवर speech-dispatcher सापडले नाही. कृपया ते इंस्टॉल करा.

en: Medium quality
mr: मध्यम दर्जा

en: Low quality
mr: कमी दर्जा

en: Extra low quality
mr: अधिक कमी दर्जा

en: System default voice
mr: सिस्टम डिफॉल्ट आवाज

en: Age: {}
mr: वय: {}

en: Gender: {}
mr: लिंग: {}

en: Modern Windows Engine
mr: आधुनिक विंडोज इंजिन

en: macOS Engine
mr: macOS इंजिन

en: Legacy Windows Engine
mr: जुने विंडोज इंजिन

en: The "flite" Engine
mr: "flite" इंजिन

en: The Piper Neural Engine
mr: पायपर न्यूरल इंजिन

en: The Speech Dispatcher Engine
mr: स्पीच डिस्पॅचर इंजिन

en: &Unmark marked text
mr: चिन्हांकित मजकूर अचिन्हांकित करा (&U)

en: Unsaved changes
mr: सेव्ह न केलेले बदल

en: Cannot open
mr: उघडू शकत नाही

en: The current book is being saved, you cannot open a new book until the saving is completed
mr: वर्तमान पुस्तक सेव्ह केले जात आहे. सेव्ह करणे पूर्ण झाल्याशिवाय तुम्ही नवीन पुस्तक उघडू शकत नाहीत

en: Choose file location
mr: फाईल स्थान निवडा

en: Importing book, please wait...
mr: पुस्तक आयात करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Choose book folder
mr: पुस्तकाचा फोल्डर निवडा

en: Choose book
mr: पुस्तक निवडा

en: File not found
mr: फाईल सापडले नाही

en: The file %s does not exist.
mr: %s ही फाईल अस्तित्वात नाही.

en: Unsupported format
mr: असमर्थित स्वरूप

en: Tweaking is only supported for books in the %s formats. Convert your book to one of these formats first.
mr: ट्वीक करणे केवळ %s स्वरूपात असलेल्या पुस्तकांसाठी समर्थित आहे. ट्वीक करण्याअगोदर त्या स्वरूपांमध्ये रुपांतर करा.

en: Read-only file
mr: रीड-ऑनली फाईल

en: Opening book, please wait...
mr: पुस्तक उघडत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to open book
mr: पुस्तक उघडण्यात अपयशी

en: Failed to open book, it has obfuscated fonts, but the obfuscation key is missing from the OPF. Do an EPUB to EPUB conversion before trying to edit this book.
mr: पुस्तक उघडण्यात अपयशी. त्यात ऑबफुस्केट केलेले फाँट आहेत, पण OPF मधून ऑबफुस्केशन की बेपत्ता आहे. हे पुस्तक संपादित करायचा प्रयत्न करण्याअगोदर EPUB ते EPUB रुपांतर करा.

en: Failed to open book, click "Show details" for more information.
mr: पुस्तक उघडण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Start of editing session
mr: संपादन सत्राची सुरुवात

en: Before: Delete files
mr: अगोदर: फाईल डिलीट करा

en: One file deleted | {} files deleted
mr[0]: एक फाईल डिलीट केली गेली
mr[1]: {} फायली डिलीट केल्या गेल्या

en: You must first open a book to edit, before trying to create new files in it.
mr: पुस्तकात नवीन फायली बनवायचा प्रयत्न करण्याअगोदर तुम्ही आधी ते पुस्तक संपादनासाठी उघडायला हवे.

en: Before: Add file %s
mr: अगोदर: %s ही फाईल जोडा

en: Before: Add files
mr: अगोदर: फायली जोडा

en: Before: Add cover
mr: अगोदर: आवरणपृष्ठ जोडा

en: No book is currently open. You must first open a book.
mr: कोणतेही पुस्तक सध्या उघडे नाही. तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: No book open
mr: कोणतेही पुस्तक उघडे नाही

en: You must open a book before trying to edit the Table of Contents.
mr: अनुक्रमणिका संपादित करायचा प्रयत्न करण्याअगोदर तुम्ही एक पुस्तक उघडायला हवे.

en: Before: Edit Table of Contents
mr: अगोदर: अनुक्रमणिका संपादित करा

en: No Table of Contents
mr: अनुक्रमणिका नाही

en: Before: %s
mr: अगोदर: %s

en: You must first open a book in order to transform styles.
mr: स्टाईल परिवर्तित करण्यासाठी तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: No HTML file
mr: कोणतीही HTML फाईल नाही

en: Not currently editing an HTML file
mr: सध्या HTML फाईल संपादित करत नाही

en: No HTML files
mr: कोणतीही HTML फाईल नाही

en: Not currently editing any HTML files
mr: सध्या कोणत्याही HTML फायली संपादित करत नाहीत

en: No HTML files are currently selected in the File browser
mr: फाईल ब्राउझरमध्ये सध्या कोणत्याही HTML फायली निवडल्या नाहीत

en: Before HTML transformation
mr: HTML परिवर्तनाच्या अगोदर

en: No HTML was changed.
mr: कोणतेही HTML बदलले गेले नाही.

en: No changes
mr: बदल नाहीत

en: Before style transformation
mr: शैली परिवर्तनाच्या अगोदर

en: No styles were changed.
mr: कोणतेही स्टाईल बदलले गेले नाही.

en: Before: Get external resources
mr: अगोदर: बाह्य साधने मिळवा

en: No book is currently open. You must first open a book to manage fonts.
mr: कोणतेही पुस्तक उघडे नाही. फाँटचे व्यवस्थापन करण्यास तुम्ही आधी पुस्तक उघडायला हवे.

en: Embed all fonts
mr: सर्व फाँट अंतःस्थापित करा

en: Subset all fonts
mr: सर्व फाँट उपसंचित करा

en: The files in this book are already arranged into folders
mr: या पुस्तकातील फायली आधीपासूनच फोल्डरांमध्ये आयोजित केल्या गेल्या आहेत

en: Nothing to do
mr: काहीही करायला नाही

en: Show this message &again
mr: हा निरोप पुन्हा दाखवा (&a)

en: Before: Arrange into folders
mr: अगोदर: फोल्डरांमध्ये आयोजित करा

en: Renaming and updating links...
mr: नाव बदलून लिंक अपडेट करत आहे...

en: You are changing the file type of {0}<b>{1}</b> to {2}<b>{3}</b>. Doing so can cause problems, are you sure?
mr: तुम्ही {0}<b>{1}</b> याचा फाईल प्रकार बदलून {2}<b>{3}</b> करत आहात. असे केल्याने समस्या घडू शकतात. तुम्हाला असे नक्की करायचे आहे का?

en: Before: Rename %s
mr: अगोदर: %s चे नाव बदला

en: Before: Bulk rename
mr: अगोदर: मोठ्या प्रमाणात नाव बदला

en: Failed to rename files
mr: फायलींचे नाव बदलण्यात अपयशी

en: Failed to rename files, click "Show details" for more information.
mr: फायलींची नावे बदलण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Show this popup again
mr: हा पॉपअप पुन्हा दाखवा

en: See what &changed
mr: काय बदलले ते पाहा (&c)

en: %s books
mr: %s पुस्तके

en: Current book
mr: वर्तमान पुस्तक

en: Other book
mr: दुसरे पुस्तक

en: Before: Fix HTML
mr: अगोदर: HTML दुरुस्त करा

en: All HTML files fixed
mr: सर्व HTML फायली दुरुस्त केल्या

en: Fixing done
mr: दुरुस्ती झाली

en: Inserting images is only supported for HTML and CSS files.
mr: चित्र घालणे हे केवळ HTML आणि CSS फायलींसाठी समर्थित आहे.

en: New class name
mr: नवीन क्लासचे नाव

en: Rename the class {} to?
mr: {} या क्लासचे नाव बदलून काय ठेवायचे?

en: Before: Rename {}
mr: अगोदर: {} याचे नाव बदला

en: No class {} found to change
mr: बदलण्यासाठी {} हा क्लास सापडला नाही

en: Before: Filter style information
mr: अगोदर: स्टाईल माहिती गाळा

en: No matching style rules were found
mr: कोणतेही जुळणारे स्टाईल नियम सापडले नाहीत

en: No file with the name %s was found in the book
mr: %s नावाची कोणतीही फाईल पुस्तकात सापडली नाही

en: No style rules that match the class {} were found
mr: {} या क्लासशी जुळणारे कोणतेही स्टाईल नियम सापडले नाहीत

en: Path does not exist
mr: पाथ अस्तित्वात नाही

en: The file you are editing (%s) no longer exists. You have to choose a new save location.
mr: तुम्ही जी फाईल संपादित करत आहात (%s) आता अस्तित्वात नाही. सेव्ह करण्यासाठी तुम्हाला एक नवीन स्थान निवडायला हवे.

en: File is read-only
mr: फाईल रीड-ऑनली आहे

en: Cannot save a copy
mr: प्रत सेव्ह करू शकत नाही

en: Saving a copy of a folder based book is not supported
mr: फोल्डरवर आधारित असलेल्या पुस्तकाची प्रत ही सेव्ह करणे समर्थित नाही

en: Choose path
mr: पाथ निवडा

en: Book (%s)
mr: पुस्तक (%s)

en: Saving copy, please wait...
mr: प्रत सेव्ह करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Failed to save copy
mr: प्रत सेव्ह करण्यात अपयशी

en: Failed to save copy, click "Show details" for more information.
mr: कॉपी सेव्ह करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Copy saved to %s
mr: प्रत %s येथे सेव्ह केली

en: Copy saved
mr: कॉपी सेव्ह केली

en: Editing saved copy at: %s
mr: येथे सेव्ह केलेली कॉपी संपादित करत आहे: %s

en: Could not save
mr: सेव्ह करता आले नाही

en: Enter line number
mr: ओळीचा अंक प्रविष्ट करा

en: Before: Split %s
mr: अगोदर: %s अलग करा

en: Does not exist
mr: अस्तित्वात नाही

en: The file %s does not exist. If you were trying to click an item in the Table of Contents, you may need to refresh it by right-clicking and choosing "Refresh".
mr: %s ही फाईल अस्तित्वात नाही. तुम्ही अनुक्रमणिकेतील एका वस्तूवर क्लिक करायचा प्रयत्न करत होता का? असं असेल तर तुम्हाला ती रिफ्रेश करण्याची गरज असू असेल. त्यासाठी त्यावर राइट-क्लिक करून "रिफ्रेश करा" निवडा.

en: Unsupported file format
mr: असमर्थित फाईल स्वरूप

en: Editing files of type %s is not supported
mr: %s या प्रकारच्या फायलींचे संपादन समर्थित नाही

en: The anchor %s was not found in this file
mr: या फायलीत %s हा अँकर सापडला नाही

en: File deleted
mr: फाईल डिलीट केली

en: The file {} has already been deleted, re-run Check Book to update the results.
mr: {} ही फाईल आधीपासूनच डिलीट केली गेली आहे. निकाल अपडेट करण्यासाठी "पुस्तक तपासा" पुन्हा चालवा.

en: Before: Spell Check
mr: अगोदर: वर्णलेखन तपासा

en: Before: Auto-fix errors
mr: अगोदर: त्रुट्या आपोआप दुरुस्त करा

en: Before: Merge files into %s
mr: अगोदर: पुस्तके यात विलीन करा: %s

en: {} files merged
mr: {} फायली विलीन केल्या

en: Before: Link stylesheets
mr: अगोदर: स्टाइलशीट लिंक करा

en: File opened
mr: फाईल उघडली

en: Discard
mr: सोडून टाका

en: Import
mr: आयात करा

en: Before: Replace %s
mr: अगोदर: %s ची फेरबदल करा

en: You must first open a book in order to see the report.
mr: अहवाल पाहण्यासाठी तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: You must first open a book in order to check links.
mr: लिंक तपासण्यासाठी तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: Before: adding narration
mr: अगोदर: निवेदन जोडत आहे

en: You must first open a book in order to compress images.
mr: चित्र संपीडित करण्यासाठी तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: Before: compress images
mr: अगोदर: चित्रांचे संपीडन करा

en: Unexpected error
mr: अनपेक्षित त्रुटी

en: Failed to compress images, click "Show details" for more information
mr: चित्र संपीडित करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Cannot decode
mr: डीकोड करू शकत नाही

en: Cannot edit %s as it appears to be in an unknown character encoding
mr: %s याचे संपादन करू शकत नाही, कारण याचे कॅरॅक्टर एनकोडिंग एका अज्ञात प्रकारचे आहे असे दिसून येत आहे

en: No book is currently open. You must first open a book to edit.
mr: कोणतेही पुस्तक सध्या उघडे नाही. संपादित करण्यासाठी तुम्ही आधी एखादे पुस्तक उघडायला हवे.

en: The current book is being saved in the background. Quitting now will <b>abort the save process</b>! Finish saving first?
mr: वर्तमान पुस्तक पार्श्वभूमीत सेव्ह केले जात आहे. आता बाहेर पडल्याने <b>सेव्ह प्रक्रिया खंडित केली जाईल</b>! सेव्ह करणे आधी पूर्ण करायचे का?

en: &Quit immediately
mr: ताबडतोब बाहेर पडा (&Q)

en: Finish &saving first
mr: आधी सेव्ह करणे पूर्ण करा (&s)

en: There are unsaved changes, if you quit without saving, you will lose them.
mr: सेव्ह न केलेले बदल आहेत. जर तुम्ही सेव्ह केल्याशिवाय बाहेर पडलात तर हे बदल गमवाल.

en: &Save and Quit
mr: सेव्ह करून बाहेर पडा (&S)

en: &Quit without saving
mr: सेव्ह न करता बाहेर पडा (&Q)

en: Saving, please wait...
mr: सेव्ह करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Favorites
mr: आवडीचे

en: European scripts
mr: युरोपीय लिप्या

en: Armenian
mr: आर्मेनियन

en: Armenian ligatures
mr: आर्मेनियन जोडाक्षरे

en: Coptic
mr: कॉप्टिक

en: Coptic in Greek block
mr: ग्रीक ब्लॉकमधील कॉप्टिक

en: Cyrillic
mr: सिरिलिक

en: Cyrillic extended A
mr: सिरिलिक विस्तारित अ

en: Cyrillic extended B
mr: सिरिलिक विस्तारित ब

en: Georgian
mr: जार्जियन

en: Georgian supplement
mr: जॉर्जियन पुरवणी

en: Glagolitic
mr: ग्लॅगोलिटिक

en: Gothic
mr: गॉथिक

en: Greek and Coptic
mr: ग्रीक आणि कॉप्टिक

en: Greek extended
mr: ग्रीक विस्तारित

en: Latin extended A
mr: लॅटिन विस्तारित अ

en: Latin extended B
mr: लॅटिन विस्तारित ब

en: Latin extended C
mr: लॅटिन विस्तारित क

en: Latin extended D
mr: लॅटिन विस्तारित ड

en: Latin ligatures
mr: लॅटिन जोडाक्षरे

en: Fullwidth Latin letters
mr: पूर्ण रुंदीचे लॅटिन अक्षर

en: Ogham
mr: ऑगहॅम

en: Old italic
mr: जुनी इटॅलिक

en: Runic
mr: रूनिक

en: Shavian
mr: शाव्हियन

en: African scripts
mr: आफ्रिकन लिप्या

en: Bamum
mr: बामुम

en: Bamum supplement
mr: बामुम पुरवणी

en: Ethiopic
mr: इथियोपिक

en: Ethiopic supplement
mr: इथियोपिक पुरवणी

en: Ethiopic extended
mr: इथियोपिक विस्तारित

en: Ethiopic extended A
mr: इथियोपिक विस्तारित अ

en: N'Ko
mr: न्को

en: Osmanya
mr: ओस्मान्या

en: Tifinagh
mr: तिफिनाघ

en: Vai
mr: वाई

en: Middle Eastern scripts
mr: मध्यपूर्वेच्या लिप्या

en: Arabic
mr: अरबी

en: Arabic supplement
mr: अरबी पुरवणी

en: Arabic extended A
mr: अरबी विस्तारित अ

en: Avestan
mr: अवेस्टन

en: Carian
mr: कॅरियन

en: Cuneiform
mr: क्यूनेइफॉर्म

en: Hebrew
mr: हिब्रु

en: Imperial Aramaic
mr: इंपीरियल आरामेइक

en: Inscriptional Pahlavi
mr: कोरीव पहलवी

en: Inscriptional Parthian
mr: कोरीव पार्थियन

en: Lycian
mr: लायसियन

en: Lydian
mr: लिडियन

en: Mandaic
mr: मॅनडॅइक

en: Old Persian
mr: जुनी फारसी

en: Old South Arabian
mr: जुनी दक्षिण अरेबियन

en: Phoenician
mr: फीनिशियन

en: Samaritan
mr: समॅरिटन

en: Syriac
mr: सिरीअ‍ॅक

en: Ugaritic
mr: युगारिटिक

en: Central Asian scripts
mr: मध्य आशियाई लिप्या

en: Mongolian
mr: मंगोलियन

en: Old Turkic
mr: जुनी टर्किक

en: Phags-pa
mr: फाग्स-पा

en: Tibetan
mr: टिबेटन

en: South Asian scripts
mr: दक्षिण आशियाई लिप्या

en: Bengali
mr: बंगाली

en: Brahmi
mr: ब्राह्मी

en: Chakma
mr: चाक्मा

en: Devanagari
mr: देवनागरी

en: Devanagari extended
mr: देवनागरी विस्तारित

en: Gujarati
mr: गुजराती

en: Gurmukhi
mr: गुरमुखी

en: Kaithi
mr: कैथी

en: Kannada
mr: कन्नड

en: Kharoshthi
mr: खरोष्ठी

en: Lepcha
mr: लेपचा

en: Limbu
mr: लिम्बु

en: Malayalam
mr: मल्याळम

en: Ol Chiki
mr: ओल चिकी

en: Oriya
mr: उडिया

en: Saurashtra
mr: सौराष्ट्र

en: Sinhala
mr: सिंहला

en: Sharada
mr: शारदा

en: Sora Sompeng
mr: सोरा सोंपेंग

en: Takri
mr: टाकरी

en: Tamil
mr: तमिळ

en: Telugu
mr: तेलुगू

en: Thaana
mr: ताना

en: Balinese
mr: बालिनीझ

en: Batak
mr: बटाक

en: Buginese
mr: बुगिनीझ

en: Cham
mr: चाम

en: Javanese
mr: जावानीझ

en: Kayah Li
mr: कायाह ली

en: Khmer
mr: ख्मेर

en: Khmer symbols
mr: ख्मेर चिन्ह

en: Lao
mr: लाओ

en: Myanmar
mr: म्यानमार

en: Myanmar extended A
mr: म्यानमार विस्तारित अ

en: New Tai Lue
mr: नवी ताई लुए

en: Rejang
mr: रेजांग

en: Sundanese
mr: संडनीझ

en: Sundanese supplement
mr: संडनीझ पुरवणी

en: Thai
mr: थाई

en: Philippine scripts
mr: फिलिपीन लिप्या

en: Buhid
mr: बुहीड

en: Hanunoo
mr: हानुनू

en: Tagalog
mr: तागालॉग

en: Tagbanwa
mr: टॅगबनव

en: East Asian scripts
mr: पूर्व आशियाई लिप्या

en: Bopomofo
mr: बोपोमोफो

en: Bopomofo extended
mr: बोपोमोफो विस्तारित

en: Hiragana
mr: हिरागाना

en: Katakana
mr: काताकाना

en: Kana supplement
mr: काना पुरवणी

en: Halfwidth Katakana
mr: अर्ध्या रुंदीचे काताकाना

en: Kanbun
mr: कांबुन

en: Hangul Jamo
mr: हांगुल जामो

en: Halfwidth Jamo
mr: अर्ध्या रुंदीचे जामो

en: Lisu
mr: लिसु

en: Miao
mr: मिआओ

en: Yi syllables
mr: यी अवयव

en: American scripts
mr: अमेरिकन लिप्या

en: Cherokee
mr: चेरोकी

en: Deseret
mr: देसेरेत

en: UCAS extended
mr: UCAS विस्तारित

en: Other
mr: इतर

en: Punctuation
mr: उच्चार

en: General punctuation
mr: साधारण उच्चार

en: ASCII punctuation
mr: ASCII विरामांकन

en: Supplemental punctuation
mr: पूरक उच्चार

en: Fullwidth ASCII punctuation
mr: पूर्ण रुंदीचे ASCII विरामांकन

en: Letterlike symbols
mr: अक्षरांसारखे चिन्ह

en: Roman symbols
mr: रोमन चिन्ह

en: CJK compatibility
mr: CJK सुसंगतता

en: Ancient Greek numbers
mr: प्राचीन ग्रीक अंक

en: Mathematical symbols
mr: गणिताची चिन्हे

en: Arrows
mr: बाण

en: Musical symbols
mr: संगीताचे चिन्ह

en: More musical symbols
mr: अधिक संगीताचे चिन्ह

en: Byzantine musical symbols
mr: बिझंटीन संगीत चिन्हे

en: Game symbols
mr: खेळातले चिन्ह

en: Chess
mr: बुद्धीबळ

en: Domino tiles
mr: डॉमिनो टाईल

en: Draughts
mr: ड्रॉट्स

en: Japanese chess
mr: जपानी बुद्धीबळ

en: Playing cards
mr: खेळायचे पत्ते

en: Other symbols
mr: इतर चिन्ह

en: Ancient symbols
mr: प्राचीन चिन्ह

en: Braille patterns
mr: ब्रेल पॅटर्न

en: Currency symbols
mr: चलनाची चिन्हे

en: Dingbats
mr: डिंगबॅट

en: Emoticons
mr: इमोटिकॉन

en: Miscellaneous symbols
mr: संकीर्ण चिन्ह

en: Specials
mr: विशेष

en: Copy %s to clipboard
mr: %s क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Add %s to favorites
mr: %s हे आवडल्यांमध्ये जोडा

en: Remove %s from favorites
mr: %s हा आवडल्यांमधून काढून टाका

en: Restore favorites to defaults
mr: "आवडीचे" यांचे डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा

en: Insert character
mr: कॅरॅक्टर घाला

en: Search by name, nickname or character code
mr: नाव, टोपणनाव, किंवा कॅरॅक्टर कोडने शोध घ्या

en: Clear search
mr: शोध पट्टी साफ करून टाका

en: Match any word
mr: कोणत्याही शब्दाशी जुळा

en: INFO
mr: माहिती

en: Check has not been run
mr: तपास चालवण्यात आला नाही

en: Copy list of errors to clipboard
mr: त्रुट्यांची यादी क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Click to run a check on the book
mr: पुस्तकाचा तपास चालवण्यासाठी येथे क्लिक करा

en: Run check
mr: तपास चालवा

en: line: %d
mr: ओळ: %d

en:  column: %d
mr: स्तंभ: %d

en: Information
mr: माहिती

en: Warning
mr: चेतावणी

en: Try to fix only this error
mr: केवळ ही त्रुटी दुरुस्त करायचा प्रयत्न करा

en: Click to open in editor
mr: संपादकात उघडण्यास क्लिक करा

en: Try to fix all fixable errors automatically. Only works for some types of error.
mr: दुरुस्त करता येणार्‍या सर्व त्रुट्या आपोआप दुरुस्त करायचा प्रयत्न करा. हे केवळ काही प्रकारच्या त्रुट्यांवर काम करते.

en: Try to correct all fixable errors automatically
mr: दुरुस्त करता येणार्‍या सर्व त्रुट्या आपोआप दुरुस्त करायचा प्रयत्न करा

en: Re-run check
mr: तपास पुन्हा चालवा

en: Re-run the check
mr: तपास पुन्हा चालवा

en: Running fixers, please wait...
mr: दुरुस्ती करणारे चालवत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Running checks, please wait...
mr: तपास चालवत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Check external links
mr: बाह्य लिंक तपासा

en: Checking external links, please wait...
mr: बाह्य लिंक तपासत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Check &anchors
mr: अँकर तपासा (&a)

en: Checking failed
mr: तपासण्यात अपयशी

en: There was an error while checking links, click "Show details" for more information
mr: लिंक तपासताना त्रुटी आढळली. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: No broken links found
mr: कोणत्याही तुटलेल्या लिंक सापडल्या नाही

en: Found a broken link | Found {} broken links
mr[0]: तुटलेली लिंक सापडली
mr[1]: {} तुटलेल्या लिंक सापडल्या

en: Fix this link
mr: ही लिंक दुरुस्त करा

en: line number
mr: ओळ क्रमांक

en: Enter the corrected URL:
mr: दुरुस्त केलेले URL प्रविष्ट करा:

en: Fix URL
mr: URL दुरुस्त करा

en: Font
mr: फाँट

en: Image
mr: चित्र

en: Stylesheet
mr: स्टाइलशीट

en: Completion failed
mr: पूर्ण करण्यात अपयशी

en: Failed to get completion data
mr: पूर्णतेची डेटा मिळवताना अपयशी

en: Calculating differences, please wait...
mr: फरकांचे गणित करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Differences between books
mr: पुस्तकांमधील फरक

en: Go to previous change
mr: मागच्या बदलाकडे जा

en: &Previous change
mr: मागचा बदल (&P)

en: Go to next change
mr: पुढच्या बदलाकडे जा

en: &Next change
mr: पुढचा बदल (&N)

en: Search for text
mr: मजकुराचा शोध घ्या

en: Left panel
mr: डावीकडचा पॅनल

en: Perform search in the left panel
mr: डावीकडच्या पॅनलमध्ये शोधाची बजावणी करा

en: Right panel
mr: उजवीकडचा पॅनल

en: Perform search in the right panel
mr: उजवीकडच्या पॅनलमध्ये शोधाची बजावणी करा

en: &Options
mr: पर्याय (&O)

en: Change how the differences are displayed
mr: फरक कसे दाखवले जातात हे बदला

en: Show %d lines of context
mr: संदर्भाच्या %d ओळी दाखवा

en: Show all text
mr: सर्व मजकूर दाखवा

en: Double click right side to edit
mr: संपादन करण्यासाठी उजव्या बाजूला डबल-क्लिक करा

en: The books are identical
mr: पुस्तके सरूप आहेत

en: No changes found
mr: बदल सापडले नाही

en: The files are identical
mr: फायली सरूप आहेत

en: No differences found
mr: कोणतेही फरक सापडले नाही

en: The folders are identical
mr: फोल्डर सरूप आहेत

en: [%s was added]
mr: [%s जोडले गेले]

en: [%s was removed]
mr: [%s काढून टाकले]

en: Previous change
mr: मागचा बदल

en: Next change
mr: पुढचा बदल

en: Open file in the editor
mr: फाईल संपादकात उघडा

en: This file was added
mr: ही फाईल जोडण्यात आलेली

en: This file was removed
mr: ही फाईल काढून टाकण्यात आलेली

en: [This file was renamed from %s]
mr: [या पुस्तकाचे नाव %s यापासून बदलले गेले]

en: [This file was renamed to %s]
mr: [या पुस्तकाचे नाव बदलून %s असे ठेवले गेले]

en: Binary file of size: %s
mr: या आकाराची बायनरी फाईल: %s

en: Image could not be rendered
mr: चित्र रेंडर करता आले नाही

en: Size: {0} Resolution: {1}x{2}
mr: आकार: {0} रेझल्यूशन: {1}x{2}

en: Choose the external resources to download
mr: डाउनलोड करण्यास बाह्य साधने निवडा

en: Data URL #{}
mr: डेटा URL #{}

en: one instance | {} instances
mr[0]: एक प्रसंग
mr[1]: {} प्रसंग

en: Download external resources
mr: बाह्य साधने डाउनलोड करा

en: Searching for external resources...
mr: बाह्य साधनांचा शोध घेत आहे...

en: Scan failed
mr: स्कॅन अपयशी

en: Failed to scan for external resources, click "Show details" for more information.
mr: बाह्य साधनांसाठी स्कॅन करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: No external resources found
mr: कोणतेही बाह्य साधन सापडले नाही

en: No external resources were found in this book.
mr: या पुस्तकात कोणतेही बाह्य साधने सापडले नाहीत

en: Failed to download external resources, click "Show details" for more information.
mr: बाह्य साधने डाउनलोड करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Some downloads failed
mr: काही डाउनलोड अपयशी झाले

en: Failed to download some external resources, click "Show details" for more information.
mr: काही बाह्य साधने डाउनलोड करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Updating resources in book...
mr: पुस्तकातील साधने अपडेट करत आहे...

en: Successfully processed the external resource | Successfully processed {} external resources
mr[0]: बाह्य साधनाचे यशस्वीरित्या संस्करण केले
mr[1]: {} बाह्य साधनांचे यशस्वीरित्या संस्करण केले

en: Could not download one image | Could not download {} images
mr[0]: एक चित्र डाउनलोड करता आले नाही
mr[1]: {} चित्र डाउनलोड करता आले नाहीत

en: Replace failed
mr: फेरबदल करण्यात अपयशी

en: Trim image
mr: चित्र छाटा

en: Auto-trim image
mr: चित्र आपोआप छाटा

en: Resize image
mr: चित्राचा आकार बदला

en: Sharpen image
mr: चित्र तीक्ष्ण करा

en: Blur image
mr: चित्र अस्पष्ट करा

en: No image
mr: चित्र नाही

en: No image loaded
mr: कोणतेही चित्र लोड केले नाही

en: Invalid image
mr: अवैध चित्र

en: The current image is not valid
mr: वर्तमान चित्र वैध नाही

en: Drop image
mr: चित्र टाका

en: Paste image
mr: चित्र पेस्ट करा

en: No image available in the clipboard
mr: क्लिपबोर्डमध्ये कोणतेही चित्र उपलब्ध नाही

en: Not a valid image
mr: वैध चित्र नाही

en: Choose the new width and height
mr: नवीन रुंदी आणि उंची निवडा

en: File actions tool bar
mr: फाईल क्रिया टूलबार

en: Edit actions tool bar
mr: संपादन क्रिया टूलबार

en: Image filters
mr: चित्र फिल्टर

en: Image information bar
mr: चित्र माहिती पट्टी

en: Copy selected region
mr: निवडलेला भाग कॉपी करा

en: Paste into selected region
mr: निवडलेल्या भागात पेस्ट करा

en: Copy image
mr: चित्र कॉपी करा

en: Choose file name
mr: फाईलचे नाव निवडा

en: You must specify a file name for the new file, with an extension.
mr: नवीन फायलीसाठी एक्स्टेंशनसहित नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे.

en: Choose an image
mr: एक चित्र निवडा

en: Images in book
mr: पुस्तकातील चित्र

en: &Existing images in the book
mr: पुस्तकातील अस्तित्वात असलेली चित्र (&E)

en: Search for image by file name
mr: फायलीच्या नावाने चित्र शोधा

en: Refresh the displayed images
mr: दाखवलेली चित्र रिफ्रेश करा

en: &Import image
mr: चित्र आयात करा (&I)

en: Import an image from elsewhere in your computer
mr: तुमच्या संगणकामधील दुसरीकडून चित्र आयात करा

en: &Paste image
mr: चित्र पेस्ट करा (&P)

en: Paste an image from the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून चित्र पेस्ट करा

en: Full page image
mr: संपूर्ण पानाचे चित्र

en: Insert the image so that it takes up an entire page when viewed in a reader
mr: चित्र अशाप्रकारे घाला की रीडरद्वारे पाहिल्यावर ते संपूर्ण पानाची जागा घेईल

en: Preserve aspect ratio
mr: प्रसर गुणोत्तर जपा

en: &Zoom in
mr: आत झूम करा (&Z)

en: There is no image on the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर कोणतेही चित्र नाही

en: Invalid file extension
mr: अवैध फाईल एक्स्टेंशन

en: The file name you choose must have a .jpg or .png extension
mr: तुम्ही जी फाईल निवडाल तिला .jpg किंवा .png एक्स्टेंशन असायला हवे

en: Choose the folder into which the files will be placed
mr: फायली जिथे ठेवल्या जातील तो फोल्डर निवडा

en: Create new folder
mr: नवीन फोल्डर बनवा

en: Enter a name for the new folder
mr: नवीन फोल्डरसाठी नाव प्रविष्ट करा

en: Folder name
mr: फोल्डरचे नाव

en: Create new book
mr: नवीन पुस्तक बनवा

en: &Authors:
mr: लेखक (&A):

en: &Language:
mr: भाषा (&L):

en: Invalid markup
mr: अवैध मार्कअप

en: Invalid HTML
mr: अवैध HTML

en: There is an unclosed %s tag. You should run the Fix HTML tool before trying to rename tags.
mr: बंद न केलेली %s टॅग अस्तित्वात आहे. टॅगची नावे बदलायचा प्रयत्न करण्याअगोदर तुम्ही "HTML दुरुस्त करा" हे औजार चालवायला हवे.

en: No tag found
mr: कोणताही टॅग सापडला नाही

en: Cursor inside tag
mr: टॅगच्या आत कर्सर

en: Cannot split as the cursor is inside the tag definition
mr: कर्सर टॅगच्या परिभाषेच्या आत असल्यामुळे अलग करू शकत नाही

en: No suitable tag was found to split
mr: अलग करण्यासाठी कोणताही योग्य टॅग सापडला नाही

en: There is an unclosed %s tag. You should run the Fix HTML tool before trying to split tags.
mr: बंद न केलेला %s टॅग सापडला. टॅग अलग करायचा प्रयत्न करण्याअगोदर तुम्ही "HTML दुरुस्त करा" हे औजार चालवायला हवे.

en: Not in a block tag
mr: ब्लॉक टॅगमध्ये नाही

en: Insert filler text
mr: पूरक मजकूर घाला

en: Insert a tag
mr: टॅग घाला

en: Insert a self closing tag
mr: स्वतः बंद होणारा टॅग घाला

en: Insert a HTML link
mr: HTML लिंक घाला

en: Insert a HTML image
mr: HTML चित्र घाला

en: Insert a HTML tag with a class
mr: क्लाससहित HTML टॅग घाला

en: No snippet found
mr: कोणतेही स्निपेट सापडले नाही

en: No matching snippet was found
mr: कोणतेही जुळणारे स्निपेट सापडले नाहीत

en: For help with snippets, see the <a href="%s">User Manual</a>
mr: स्निपेटविषयी मदतीसाठी <a href="%s">प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका</a> पाहा

en: The name of this snippet
mr: या स्निपेटचे नाव

en: The text used to trigger this snippet
mr: हा स्निपेट ट्रिगर करण्यासाठी वापरले जाणारे मजकूर

en: Tri&gger:
mr: ट्रिगर (&g):

en: &File types:
mr: फाईल प्रकार (&F):

en: Which file types this snippet should be active in
mr: हे स्निपेट कोणत्या फाईल प्रकारांमध्ये सक्रिय असायला हवे

en: You can test your snippet here
mr: तुम्ही तुमच्या स्निपेटची येथे चाचणी करू शकता

en: T&est:
mr: चाचणी करा (&e):

en: Create a snippet
mr: स्निपेट बनवा

en: Edit snippet
mr: स्निपेट संपादित करा

en: You must provide a name for this snippet
mr: या स्निपेटसाठी नाव पुरवणे आवश्यक आहे

en: You must provide a trigger for this snippet
mr: या स्निपेटसाठी ट्रिगर पुरवणे आवश्यक आहे

en: You must provide a template for this snippet
mr: या स्निपेटसाठी साचा पुरवणे आवश्यक आहे

en: You must specify at least one file type
mr: किमान एक फाईलचा प्रकार विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Create/edit snippets
mr: स्निपेट बनवा/संपादित करा

en: Search for a snippet
mr: स्निपेटचा शोध घ्या

en: &Add snippet
mr: स्निपेट जोडा (&A)

en: &Edit snippet
mr: स्निपेट संपादित करा (&E)

en: &Remove snippet
mr: स्निपेट काढून टाका (&R)

en: Change &built-in
mr: अंतर्गत बदला (&b)

en: Invalid snippet
mr: अवैध स्निपेट

en: Cannot edit snippet
mr: स्निपेट संपादित करू शकत नाही

en: No snippet selected
mr: कोणतेही स्निपेट निवडले नाही

en: No snippets found
mr: कोणतेही स्निपेट सापडले नाहीत

en: Choose the built-in snippet to modify:
mr: ज्या स्निपेटमध्ये बदल करायचा आहे तो निवडा:

en: Invalid text
mr: अवैध मजकूर

en: Hold down the Ctrl key and click to open this link
mr: ही लिंक उघडण्यास Ctrl की दाबून ठेवून येथे क्लिक करा

en: Unknown character
mr: अज्ञात कॅरॅक्टर

en: A closing tag must contain only the tag name and nothing else
mr: बंद करायच्या टॅगमध्ये केवळ त्या टॅगचे नाव असायला हवे, अजून काहीही नाही

en: A tag name cannot end with a colon
mr: टॅगच्या नावाच्या शेवटी द्विबिंदूचिन्ह असू शकत नाही

en: Hold down the Ctrl key and click to open the first matching CSS style rule
mr: पहिल्या जुळणार्‍या CSS स्टाईल नियमाला उघडण्यासाठी Ctrl की दाबून ठेवा व क्लिक करा

en: Create custom theme
mr: सानुकूल थीम बनवा

en: &Name of custom theme:
mr: सानुकूल थीमचे नाव (&N):

en: You must specify a name for your theme
mr: तुमच्या थीमसाठी नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: A custom theme with the name %s already exists
mr: %s या नावाची सानुकूल थीम आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: No color
mr: रंग नाही

en: Red: {0} Green: {1} Blue: {2}
mr: लाल: {0} हिरवा: {1} निळा: {2}

en: Remove color
mr: रंग काढून टाका

en: &Background
mr: पार्श्वभूमी (&B)

en: &Foreground
mr: अग्रभूमी (&F)

en: &Italic
mr: तिर्यक (&I)

en: B&old
mr: ठळक (&o)

en: &Underline:
mr: अधोरेखित करा (&U):

en: Create/edit custom theme
mr: सानुकूल थीम बनवा/संपादित करा

en: &Edit theme:
mr: थीम संपादित करा (&E):

en: Add &new theme
mr: नवीन थीम जोडा (&n)

en: &Remove theme
mr: थीम काढून टाका (&R)

en: &Bold
mr: ठळक (&B)

en: Make the selected text bold
mr: निवडलेले मजकूर ठळक करा

en: <h3>Bold</h3>Make the selected text bold
mr: <h3>ठळक</h3>निवडलेले मजकूर ठळक करा

en: Make the selected text italic
mr: निवडलेले मजकूर तिर्यक करा

en: <h3>Italic</h3>Make the selected text italic
mr: <h3>तिर्यक</h3>निवडलेले मजकूर तिर्यक करा

en: &Underline
mr: अधोरेखित करा (&U)

en: Underline the selected text
mr: निवडलेले मजकूर अधोरेखित करा

en: <h3>Underline</h3>Underline the selected text
mr: <h3>अधोरेखित करा</h3>निवडलेले मजकूर अधोरेखित करा

en: &Strikethrough
mr: मध्यरेखित (&S)

en: &Superscript
mr: सुपरस्क्रीप्ट (&S)

en: &Subscript
mr: सबस्क्रिप्ट (&S)

en: &Color
mr: रंग (&C)

en: Change text color
mr: मजकुराचा रंग बदला

en: <h3>Color</h3>Change the color of the selected text
mr: <h3>रंग</h3>निवडलेल्या मजकुराचा रंग बदला

en: &Background color
mr: पार्श्वभूमीचा रंग (&B)

en: Change background color of text
mr: मजकुराच्या पार्श्वभूमीचे रंग बदला

en: <h3>Background color</h3>Change the background color of the selected text
mr: <h3>पार्श्वभूमीचा रंग</h3>निवडलेल्या मजकुराच्या पार्श्वभूमीचा रंग बदला

en: Align &left
mr: डावीकडे सरेखित करा (&l)

en: &Center
mr: मध्ये (&C)

en: <h3>Center</h3>Center the paragraph
mr: <h3>केंद्रित करा</h3>परिच्छेद केंद्रित करा

en: Align &right
mr: उजवीकडे सरेखित करा (&r)

en: Justify
mr: समायोजन करा

en: Sort the style rules
mr: शैली नियमांची क्रमवारी लावा

en: &Insert image
mr: चित्र घाला (&I)

en: Insert an image into the text
mr: मजकुरात चित्र घाला

en: <h3>Insert image</h3>Insert an image into the text
mr: <h3>चित्र घाला</h3>मजकुरात एक चित्र घाला

en: Insert &hyperlink
mr: हायपरलिंक घाला (&h)

en: Insert hyperlink
mr: हायपरलिंक घाला

en: <h3>Insert hyperlink</h3>Insert a hyperlink into the text
mr: <h3>हायपरलिंक घाला</h3>मजकुरात एक हायपरलिंक घाला

en: Convert the paragraph to &lt;%s&gt;
mr: परिच्छेदाचे यात रुपांतर करा: &lt;%s&gt;

en: &Lower case
mr: लोवरकेस (&L)

en: &Swap case
mr: केस स्वॅप करा (&S)

en: &Upper case
mr: अपरकेस (&U)

en: &Capitalize
mr: कॅपिटलाईझ करा (&C)

en: &Title case
mr: टायटल केस (&T)

en: Change the case of the selected text: %s
mr: निवडलेल्या मजकुराचे केस बदला: %s

en: Insert &tag
mr: टॅग घाला (&t)

en: Insert tag
mr: टॅग घाला

en: <h3>Insert tag</h3>Insert a tag, if some text is selected the tag will be inserted around the selected text
mr: <h3>टॅग घाला</h3>टॅग घाला. कोणतेही मजकूर निवडलेले असल्यास टॅग हा निवडलेल्या मजकुराच्या भोवती घातला जाईल

en: Remove &tag
mr: टॅग काढून टाका (&t)

en: Remove tag
mr: टॅग काढून टाका

en: <h3>Remove tag</h3>Remove the currently highlighted tag
mr: <h3>टॅग काढून टाका</h3>सध्या हायलाईट केलेला टॅग काढून टाका

en: &Split tag
mr: टॅग अलग करा (&S)

en: Split current tag
mr: वर्तमान टॅग अलग करा

en: <h3>Split tag</h3>Split the current tag at the cursor position
mr: <h3>टॅग अलग करा</h3>कर्सरच्या जागेवरचा वर्तमान टॅग अलग करा

en: Change paragraph to heading
mr: परिच्छेद बदलून मथळा करा

en: Editor tools
mr: संपादक औजार

en: Format text
mr: मजकुराचे स्वरूपण बदला

en: No text
mr: मजकूर नाही

en: There is no suitable text in the clipboard to paste.
mr: क्लिपबोर्डमध्ये पेस्ट करण्यासाठी कोणतेही योग्य मजकूर नाही.

en: Ignore this word
mr: हा शब्द दुर्लक्ष करा

en: Add this word to the dictionary: {0}
mr: हा शब्द शब्दकोशात जोडा: {0}

en: Add this word to the dictionary
mr: हा शब्द शब्दकोशात जोडा

en: Open %s
mr: %s उघडा

en: Rename the class {}
mr: {} या क्लासचे नाव बदला

en: Show help for: %s
mr: %s यासाठी मदत दाखवा

en: C&hange case
mr: केस बदला (&h)

en: Chapter-
mr: अध्याय-

en: Style-
mr: स्टाईल-

en: Styles
mr: स्टायली

en: Image-
mr: इमेज-

en: Font-
mr: फाँट-

en: Misc-
mr: संकीर्ण-

[ctx: edit book file type]
en: Miscellaneous
mr: संकीर्ण

en: The file name must have an extension
mr: फायलीच्या नावाला एक्स्टेंशन असणे आवश्यक

en: The file name contains invalid characters
mr: फायलीच्या नावात अवैध कॅरॅक्टर आहेत

en: This file name already exists in the book
mr: या नावाची फाईल आधीच या पुस्तकात अस्तित्वात आहे

en: Bulk rename items
mr: वस्तूंची मोठ्या प्रमाणात नावे बदला

en: &Prefix:
mr: पूर्वप्रत्यय (&P):

en: Starting &number:
mr: सुरुवातीची संख्या (&n):

en: Rename files according to their book order
mr: पुस्तकांच्या क्रमानुसार फायलींची नावे बदला

en: Merge the file {0} into the file {1}?
mr: {0} ही फाईल {1} या फायलीत विलीन करायची का?

en: Merge the {0} selected files into the file {1}?
mr: {0} निवडलेल्या फायली {1} या फायलीत विलीन करायच्या का?

en: Merge files
mr: फायली विलीन करा

en: Full path:
mr: संपूर्ण पाथ:

en: This file is the cover %s for this book
mr: ही फाईल म्हणजे या पुस्तकाचे %s आवरणपृष्ठ होय

en: image
mr: चित्र

en: This file contains the metadata table of contents
mr: या फायलीत मेटाडेटा अनुक्रमणिका आहे

en: This file is not listed in the book manifest
mr: ही फाईल पुस्तकाच्या मॅनिफेस्टमध्ये अनुसूचित नाही

en: Not a valid font
mr: हा वैध फाँट नाही

en: Select all {} files
mr: सर्व {} फायली निवडा

en: De-select all {} files
mr: सर्व {} फायलींची निवड काढून टाका

en: Export %s
mr: %s निर्यात करा

en: Replace %s with file...
mr: %s याची या फाईलने फेरबदल करा...

en: Export all %d selected files
mr: निवडलेल्या सर्व %d फायली निर्यात करा

en: &Rename %s
mr: %s चे नाव बदला (&R)

en: Mark %s as cover image
mr: %s ला आवरणपृष्ठाचे चित्र म्हणून चिन्हांकित करा

en: Mark %s as cover page
mr: %s ला आवरणपृष्ठ म्हणून चिन्हांकित करा

en: Mark %s as Table of Contents
mr: %s ला अनुक्रमणिका म्हणून चिन्हांकित करा

en: &Bulk rename the selected files
mr: निवडलेल्या फायलींची मोठ्या प्रमाणात नावे बदला (&B)

en: Change the file extensions for the selected files
mr: निवडलेल्या फायलींचे फाईल एक्स्टेंशन बदला

en: &Delete the selected file | &Delete the {} selected files
mr[0]: निवडलेली फाईल डिलीट करा (&D)
mr[1]: निवडलेल्या {} फायली डिलीट करा (&D)

en: Paste file from other editor instance
mr: दुसर्‍या संपादक प्रसंगातून फाईल पेस्ट करा

en: Link &stylesheets...
mr: स्टाईलशीट लिंक करा... (&s)

en: &Merge selected text files
mr: निवडलेल्या मजकूर फायली विलीन करा (&M)

en: &Merge selected style files
mr: निवडलेल्या स्टाईल फायली विलीन करा (&M)

en: Cannot merge
mr: विलीन करू शकत नाही

en: No files selected. Select two or more HTML files or two or more CSS files in the Files browser before trying to merge
mr: कोणत्याही फायली निवडल्या नाहीत. दोन किंवा त्यापेक्षा अधिक HTML फायली, किंवा दोन किंवा त्यापेक्षा अधिक CSS फायली फाईल ब्राउझरमध्ये निवडा, व मग विलीन करायचा प्रयत्न करा

en: Cannot rename
mr: नाव बदलू शकत नाही

en: Not first item
mr: पहिली वस्तू नाही

en: The file(s) %s cannot be renamed.
mr: %s या फायलींची नावे बदलता येत नाहीत.

en: New file extension:
mr: नवीन फाईल एक्स्टेंशन:

en: Rename files
mr: फायलींची नावे बदला

en: The file(s) %s cannot be deleted.
mr: %s या फायली डिलीट करता येत नाहीत.

en: No item with the name %s was found
mr: %s या नावाची कोणतीही वस्तू सापडली नाही

en: Choose location
mr: स्थान निवडा

en: Files
mr: फाईल

en: No stylesheets
mr: स्टाईलशीट नाही

en: This book currently has no stylesheets. You must first create a stylesheet before linking it.
mr: या पुस्तकात सध्या स्टाईलशीट नाहीत. स्टाईलशीट लिंक करण्याअगोदर तुम्ही ती आधी बनवायला हवी.

en: Choose stylesheets
mr: स्टाईलशीट निवडा

en: Remove existing links to stylesheets
mr: स्टाईलशीटांना निर्देशित करणार्‍या अस्तित्वातील लिंक काढून टाका

en: Automatically add style-sheet links into new HTML files
mr: नवीन HTML फायलींमध्ये स्टाईलशीटच्या लिंक आपोआप जोडा

en: Import resource file (image/font/etc.)
mr: साधन फाईल (चित्र/फाँट/इ.) आयात करा

en: Import a file from your computer as a new file into the book.
mr: तुमच्या संगणकातील फाईल आयात करून पुस्तकात नवीन फाईल म्हणून जोडा.

en: Choose a name for the imported file
mr: आयात केलेल्या फायलीसाठी नाव निवडा

en: You must specify a name for the new file, with an extension, for example, chapter1.html
mr: नवीन फायलीसाठी एक्स्टेंशनसहित नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे. उदाहरणार्थ, chapter1.html

en: Choose master file
mr: मास्टर फाईल निवडा

en: Choose the master file. All selected files will be merged into the master file:
mr: मास्टर फाईल निवडा. निवडलेल्या सर्व फायली मास्टर फायलीत विलीन केल्या जातील:

en: Debug output from %s
mr: %s पासूनचे आउटपुट डीबग करा

en: No such function
mr: असे कोणतेही कार्य नाही

en: There is no function named %s
mr: %s या नावाचे कोणतेही कार्य नाही

en: Cannot remove builtin function
mr: अंतर्गत कार्य काढून टाकता येत नाही

en: The function %s is a builtin function, it cannot be removed.
mr: %s हे कार्य एक अंतर्गत कार्य आहे, ते काढून टाकता येत नाही.

en: Choose a function to run on matched text (by name)
mr: जुळणार्‍या मजकुरावर चालवायचे कार्य निवडा (नावाने)

en: Save current search
mr: वर्तमान शोध सेव्ह करा

en: Show saved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध दाखवा

en: Create/edit a function
mr: कार्य बनवा/संपादित करा

en: Must specify name
mr: नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: You must specify a name for this function.
mr: या कार्यासाठी नाव विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे.

en: Invalid Python code
mr: अवैध पायथॉन कोड

en: The code you created is not valid Python code, with error: %s
mr: तुम्ही जे कोड तयार केले आहे ते वैध पायथॉन कोड नाही. ही त्रुटी आढळली: %s

en: No replace function
mr: फेरबदल कार्य नाही

en: All unsaved changes will be lost. Are you sure?
mr: सेव्ह न केलेले सर्व बदल गमावले जातील. नक्की का?

en: Inherited from %s
mr: %s पासून वारशाने मिळवले

en: Matched CSS rules for %s
mr: %s साठीचे CSS नियम जुळवले

en: Computed final style
mr: गणित करून निघणारी स्टाईल

en: Copy everything
mr: सर्वकाही कॉपी करा

en: No style information found
mr: स्टाईल माहिती सापडली नाही

en: Move the cursor inside a HTML tag to see what styles apply to that tag.
mr: HTML टॅगवर कोणत्या स्टाईल लागू होतात हे पाहण्यासाठी कर्सर त्या टॅगच्या आत न्या.

en: The text to select in the book when it is opened for editing
mr: पुस्तक संपादनासाठी उघडले असताना त्या पुस्तकातील निवडायचे मजकूर

en: Font file added
mr: फाँट फाईल जोडली गेली

en: Font files added
mr: फाँट फायली जोडल्या गेल्या

en: Font faces for %s
mr: %s साठी फाँट फेस

en: Font family
mr: फाँट समूह

en: Change font
mr: फाँट बदला

en: Change the font %s to: | Change the fonts %s to:
mr[0]: %s हा फाँट बदलून हा वापरा:
mr[1]: %s हे फाँट बदलून हे वापरा:

en: &New font:
mr: नवीन फाँट (&N):

en: The font <i>%s</i> <b>exists</b> on your computer
mr:  <i>%s</i> हा फाँट तुमच्या संगणकात <b>अस्तित्वात आहे</b>

en: The font <i>%s</i> <b>does not exist</b> on your computer
mr: <i>%s</i>हा फाँट आपल्या संगणकात <b>अस्तित्वात नाही</b>

en: Manage fonts
mr: फाँट व्यवस्थापित करा

en: &Install fonts
mr: फाँट इंस्टॉल करा (&I)

en: &Change selected fonts
mr: निवडलेले फाँट बदला (&C)

en: &Remove selected fonts
mr: निवडलेले फाँट काढून टाका (&R)

en: &Embed all fonts
mr: सर्व फाँट अंतःस्थापित करा (&E)

en: &Subset all fonts
mr: सर्व फाँट उपसंचित करा (&S)

en: The font <b>%s</b> was not found on your computer. If you have the font files, you can install it using the "Install fonts" button in the lower left corner.
mr: <b>%s</b> हा फाँट तुमच्या संगणकात सापडला नाही. तुमच्याकडे फाँटच्या फायली असतील तर तुम्ही तो फाँट खालून डावीकडच्या "फाँट इंस्टॉल करा" बटणाने इंस्टॉल करू शकता.

en: No fonts selected
mr: कोणतेही फाँट निवडले नाही

en: No fonts selected, you must first select some fonts in the left panel
mr: कोणतेही फाँट निवडले नाही. तुम्ही आधी डावीकडच्या पॅनलमधून काही फाँट निवडायला हवे

en: Remove unused CSS
mr: न वापरलेले CSS काढून टाका

en: This will remove all CSS rules that do not match any actual content. There are a couple of additional cleanups you can enable, below:
mr: प्रत्यक्ष सामग्रीशी न जुळणारे सर्व CSS नियम काढून टाकले जातील. या खाली अजून काही अतिरिक्त सफाई पर्याय आहेत, जे तुम्ही सक्रिय करू शकता:

en: Merge CSS rules with identical &selectors
mr: समान सिलेक्टर असणारे CSS नियम विलीन करा (&s)

en: Merge CSS rules with identical &properties
mr: समान गुणधर्म असणारे CSS नियम विलीन करा (&p)

en: Remove &unreferenced style sheets
mr: उल्लेख न केलेले स्टाईसशीट काढून टाका (&u)

en: Remove stylesheets that are not referenced by any content.
mr: कोणत्याही सामग्रीने उल्लेख न केलेल्या स्टाईलशीट काढून टाका.

en: Remove NCX ToC file
mr: NCX अनुक्रमणिका फाईल काढून टाका

en: Remove the legacy Table of Contents in NCX form?
mr: NCX स्वरूपात लेगसी अनुक्रमणिका काढून टाकायची का?

en: Ask this question again in the future
mr: हा प्रश्न भविष्यातसुद्धा पुन्हा विचारा

en: Keep NCX
mr: NCX ठेवा

en: Remove NCX
mr: NCX काढून टाका

en: Action report
mr: क्रियांचा अहवाल

en: Image &quality:
mr: चित्राची गुणवत्ता (&q):

en: Compress images
mr: चित्रांचे संपीडन करा

en: You can compress the images in this book losslessly, reducing the file size of the book, without affecting image quality. Typically image size is reduced by 5 - 15%.
mr: तुम्ही पुस्तकांतील चित्रे लॉसलेसली संपीडित करू शकता, ज्याने पुस्तकाच्या फाईलचा आकार कमी होईल, पण चित्रांच्या गुणवत्तेवर काही परिणाम पडणार नाही. साधारणतः चित्रांचा आकार 5 - 15% ने कमी होईल.

en: Compressing images...
mr: चित्रांचे संपीडन करत आहे...

en: Compressing images, please wait...
mr: चित्रांचे संपीडन करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Editor font &family:
mr: संपादक फाँट समूह (&f):

en: Editor font &size:
mr: संपादकाच्या फाँटचा आकार (&s):

en: Editor cursor &width:
mr: संपादकाच्या कर्सरची रुंदी (&w):

en: Create/edit &custom color schemes
mr: सानुकूल रंगांच्या योजना बनवा/संपादित करा (&c)

en: &Color scheme:
mr: रंगांची योजना (&C):

en: W&idth of tabs:
mr: टॅबांची रुंदी (&i):

en: Change &templates
mr: साचे बदला (&t)

en: Templates for new files:
mr: नवीन फायलींसाठी साचे:

en: Auto close t&ags when typing </
mr: </ टाइप करताना टॅग आपोआप बंद करा (&a)

en: Manage sni&ppets
mr: स्निपेट व्यवस्थापित करा (&p)

en: Automatic (%s)
mr: आपोआप (%s)

en: Preferred format order (drag and drop to change)
mr: पसंतीच्या स्वरूपांचे क्रम (बदलायला खेचा आणि सोडा)

en: The &top-left corner
mr: वरून डावीकडचा कोपरा (&t)

en: The top-&right corner
mr: वरून उजवीकडचा कोपरा (&r)

en: The &bottom-left corner
mr: खालून डावीकडचा कोपरा (&b)

en: The bottom-ri&ght corner
mr: खालून उजवीकडचा कोपरा (&g)

en: Monospaced text
mr: मोनोस्पेस मजकूर

en: Sans-serif text
mr: सांस-सेरिफ मजकूर

en: Serif text
mr: सेरिफ मजकूर

en: Font family for &%s:
mr: &%s साठीचा फाँट समूह:

en: Style for standard &text:
mr: साधारण मजकुरासाठीची शैली (&t):

en: &Default font size:
mr: फाँटचा डिफॉल्ट आकार (&D):

en: &Monospace font size:
mr: मोनोस्पेस फाँटचा आकार (&M):

en: Mi&nimum font size:
mr: किमान फाँटचा आकार (&n):

en: lines
mr: ओळी

en: Background color:
mr: पार्श्वभूमीचा रंग:

en: Foreground color:
mr: अग्रभूमीचा रंग:

en: Link color:
mr: लिंकचा रंग:

en: Theme based
mr: थीमवर आधारित

en: Choose a custom color
mr: सानुकूल रंग निवडा

en: Custom
mr: सानुकूल

en: Choose which toolbar you want to customize
mr: तुम्हाला जो टूलबार सानुकूल करायचा आहे तो निवडा

en: Tools for %s editors
mr: %s संपादकांसाठी औजार

en: Common tools for all editors
mr: सर्व संपादकांसाठी सामान्य औजारे

en: Text formatting actions
mr: मजकुराच्या स्वरूपणाच्या क्रिया

en: &Toolbar to customize:
mr: सानुकूल करायचा टूलबार (&T):

en: Add selected actions to the toolbar
mr: निवडलेल्या क्रिया टूलबारमध्ये जोडा

en: Remove selected actions from the toolbar
mr: निवडलेल्या क्रिया टूलबारमधून काढून टाका

en: Adjust the size of icons on all toolbars
mr: सर्व टूलबारांवरच्या आयकनांचा आकार बदला

en: Toolbar &icon size:
mr: टूलबारच्या आयकनांचा आकार (&i):

en: Customize templates
mr: साचे सानुकूल करा

en: Preferences for Edit book
mr: पुस्तक संपादनाच्या पसंती

en: Restore all &defaults
mr: सर्व डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा (&d)

en: Restore defaults for all preferences
mr: सर्व पसंतींचे डिफॉल्ट मूल्य पुनर्स्थापित करा

en: Restore &current defaults
mr: वर्तमान डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा (&c)

en: Restore defaults for currently displayed preferences
mr: सध्या दाखवल्या जाणार्‍या पसंतींचे डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा

en: Restore c&onfirmations
mr: पुष्टिकरण पुनर्स्थापित करा (&o)

en: Restore all disabled confirmation prompts
mr: निष्क्रिय केलेले सर्व पुष्टिकरणाचे प्राँप्ट पुनर्स्थापित करा

en: Main window
mr: मुख्य विंडो

en: Editor settings
mr: संपादक सेटिंग

en: Preview settings
mr: पूर्वावलोकन सेटिंग

en: One disabled confirmation prompt was restored | {} disabled confirmation prompts were restored
mr[0]: निष्क्रिय केलेला एक पुष्टिकरणाचे प्राँप्ट पुनर्स्थापित केला
mr[1]: निष्क्रिय केलेले {} पुष्टिकरणाचे प्राँप्ट पुनर्स्थापित केले

en: Disabled confirmations restored
mr: निष्क्रिय केलेले पुष्टिकरणाचे प्राँप्ट पुनर्स्थापित केले

en: Render process crashed
mr: रेंडर प्रक्रीया क्रॅश झाली

en: The Qt WebEngine Render process has crashed so Preview/Live CSS will not work. You should try restarting the editor.
mr: Qt WebEngine रेंडर प्रक्रिया क्रॅश झाली असल्यामुळे पूर्वावलोकन/लाईव्ह CSS चालणार नाही. तुम्ही संपादक रिस्टार्ट करून पाहायला हवे.

en: Edit %s
mr: %s संपादित करा

en: Loading preview, please wait...
mr: पूर्वावलोकन लोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Search in preview
mr: पूर्वावलोकनात शोधा

en: Invalid location
mr: अवैध स्थान

en: Cannot split on the body tag
mr: बॉडी टॅगच्या इथे अलग करू शकत नाही

en: Failed to launch worker
mr: कामगार सुरू करण्यात अपयशी

en: Cannot disable
mr: निष्क्रिय करू शकत नाही

en: Auto reloading of the preview panel cannot be disabled while the Live CSS panel is open.
mr: लाईव्ह CSS पॅनल उघडा असताना तुम्ही पूर्वावलोकन पॅनलचे आपोआप रिलोड होणे निष्क्रिय करू शकत नाहीत.

en: Auto reload preview when text changes in editor
mr: संपादकात मजकूर बदलल्यावर पूर्वावलोकन आपोआप रिलोड करा

en: Disable auto reload of preview
mr: पूर्वावलोकन आपोआप रिलोड करणे निष्क्रिय करा

en: Disable syncing of preview position to editor position
mr: पूर्वावलोकनातली जागा ही संपादकाच्या जागेशी सिंक करणे निष्क्रिय करा

en: Enable syncing of preview position to editor position
mr: पूर्वावलोकनातली जागा ही संपादकाच्या जागेशी सिंक करणे सक्रिय करा

en: Abort file split
mr: फाईल अलग करणे खंडित करा

en: Delete selected files
mr: निवडलेल्या फायली डिलीट करून टाका

en: Size (KB)
mr: आकार (कि.बा.)

en: Word count
mr: शब्दांची मोजणी

en: Style
mr: स्टाईल

en: Total uncompressed size of all files: {0} :: Images: {1} :: Fonts: {2}
mr: सर्व फायलींचा एकूण असंपीडित आकार: {0} :: चित्र: {1} :: फाँट: {2}

en: Resolution
mr: रेझल्यूशन

en: Edit the image: %s
mr: हे चित्र संपादित करा: %s

en: Anchor
mr: अँकर

en: Source text
mr: स्रोताचे मजकूर

en: Target
mr: लक्ष्य

en: Target text
mr: लक्ष्याचे मजकूर

en: The link destination does not exist
mr: लिंकचे गंतव्यस्थान अस्तित्वात नाही

en: The link destination exists
mr: लिंकचे गंतव्यस्थान अस्तित्वात आहे

en: The link destination could not be verified
mr: लिंकचे गंतव्यस्थान पडताळता आले नाही

en: Click entries above to see their destination here
mr: वरील प्रविष्टींवर क्लिक करून त्यांचे गंतव्यस्थान येथे पाहा

en: No destination found for this link
mr: या लिंकसाठी कोणतेही गंतव्यस्थान अस्तित्वात नाही

en: Language
mr: भाषा

en: Word
mr: शब्द

en: Words: {2} :: Unique Words: :: {0} :: Languages: {1}
mr: शब्द: {2} :: एकमेव शब्द: :: {0} :: भाषा: {1}

en: Character
mr: कॅरॅक्टर

en: Codepoint
mr: कोडपॉइंट

en: All the characters in the book
mr: पुस्तकातील सर्व कॅरॅक्टर

en: Sort by:
mr: क्रमवारी:

en: &Counts
mr: मोजण्या (&C)

en: &Name
mr: नाव (&N)

en: {0} rules, {1} unused
mr: {0} नियम, {1} न वापरलेले

en: Style Rule
mr: स्टाईल नियम

en: {0} classes, {1} unused
mr: {0} क्लास, {1} न वापरलेले

en: Class
mr: क्लास

en: Words
mr: शब्द

en: Style rules
mr: स्टाइल नियम

en: Style classes
mr: स्टाइल क्लास

en: Characters
mr: कॅरॅक्टर

en: Links
mr: लिंक

en: Export of %s data is not supported
mr: %s डेटाचे निर्यात समर्थित नाही

en: Choose a filename for the data
mr: डेटासाठी फायलीचे नाव निवडा

en: CSV files
mr: CSV फायली

en: Reports
mr: अहवाल

en: Export the currently shown report as a CSV file
mr: सध्या दाखवलेला अहवाल CSV फाईल स्वरूपात निर्यात करा

en: Are you sure you want to delete the selected files?
mr: निवडलेल्या फायली तुम्हाला नक्की डिलीट करायच्या आहेत का?

en: Failed to gather data
mr: डेटा गोळा करण्यात अपयशी

en: Failed to gather data for the report. Click "Show details" for more information.
mr: अहवालासाठी डेटा गोळा करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा

en: Saving...
mr: सेव्ह करत आहे...

en: All style files
mr: सर्व स्टाईल फायली

en: All text files
mr: सर्व मजकूर फायली

en: Current file
mr: वर्तमान फाईल

en: Marked text
mr: चिन्हांकित केलेले मजकूर

en: Open files
mr: फायली उघडा

en: Selected files
mr: निवडलेल्या फायली

en: Down
mr: खाली

en: Up
mr: वर

en: &Find:
mr: शोधून काढा (&F):

en: &Replace:
mr: फेरबदल करा (&R):

en: Clear replace &history
mr: फेरबदलीचा इतिहास साफ करा

en: Create/&edit
mr: बनवा/संपादित करा (&e)

en: Create a new function, or edit an existing function
mr: नवीन कार्य बनवा, किंवा अस्तित्वातील कार्य संपादित करा

en: Remo&ve
mr: काढून टाका (&v)

en: Remove this function
mr: हे कार्य काढून टाका

en: Fin&d
mr: शोधून काढा (&d)

en: Replace a&nd Find
mr: फेरबदल करून शोधून काढा (&n)

en: Re&place
mr: फेरबदल करा (&p)

en: Replace &all
mr: सर्वांची फेरबदल करा (&a)

en: &Mode:
mr: मोड (&M):

en: Close search panel
mr: शोध पॅनल बंद करा

en: Abort editing of search
mr: शोध संपादित करणे खंडित करा

en: The name with which to save this search
mr: हा शोध ज्या नावाने सेव्ह करायचा आहे ते नाव

en: Dot matches all
mr: टिंबाने सर्व जुळतील

en: Finish editing of search
mr: शोधाचे संपादन पूर्ण करा

en: Add search
mr: शोध जोडा

en: Edit search
mr: शोध संपादित करा

en: You must specify a search name
mr: शोधाचे नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Name exists
mr: नाव अस्तित्वात आहे

en: Another search with the name %s already exists
mr: %s या नावाचा दुसरा शोध आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: Must specify function
mr: कार्य विनिर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे

en: Filter displayed searches
mr: दाखवलेले शोध गाळा

en: &Find
mr: शोधून काढा (&F)

en: Run replace using the selected entries.
mr: निवडलेल्या प्रविष्टी वापरून "फेरबदल करा" चालवा.

en: Run replace and then find using the selected entries.
mr: "फेरबदल करा" चालवा आणि मग निवडलेल्या प्रविष्ट्या वापरून शोधून काढा.

en: &Count all
mr: सर्व मोजा (&C)

en: Move selected entries up
mr: निवडलेल्या प्रविष्ट्या वर न्या

en: Move selected entries down
mr: निवडलेल्या प्रविष्ट्या खाली न्या

en: Edit the currently selected search
mr: यावेळी निवडलेला शोध संपादित करा

en: Re&move search
mr: शोध काढून टाका (&m)

en: Remove the currently selected searches
mr: यावेळी निवडलेले शोध काढून टाका

en: Add a new saved search
mr: नवीन सेव्ह केलेला शोध जोडा

en: Import saved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध आयात करा

en: Export saved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध निर्यात करा

en: Export all
mr: सर्व निर्यात करा

en: Copy to search panel
mr: शोध पॅनलला कॉपी करा

en: No saved search is selected
mr: कोणताही सेव्ह केलेला शोध निवडला नाही

en: Cannot edit search - no search selected.
mr: शोध संपादित करू शकत नाही - कोणताही शोध निवडलेला नाही.

en: {2} {3}
    Find: {0}
    Replace: {1}
mr: {2} {3}
    शोधून काढा: {0}
    फेरबदल करा: {1}

en: Invalid data
mr: अवैध डेटा

en: The file %s does not contain valid saved searches
mr: %s या फायलीत वैध असे सेव्ह केलेले शोध सापडले नाहीत

en: No searches
mr: शोध नाहीत

en: No searches available to be saved
mr: सेव्ह करण्यासाठी कोणतेही शोध उपलब्ध नाहीत

en: No searches selected
mr: कोणतेही शोध निवडले नाही

en: No file is being edited.
mr: सध्या कोणतीही फाईल संपादित केली जात नाही.

en: No files are selected in the File browser
mr: फाईल ब्राउझरमध्ये कोणत्याही फायली निवडलेल्या नाहीत

en: the selected searches
mr: निवडलेले शोध

en: Invalid regex
mr: अवैध regex

en: No replace function with the name: %s exists
mr: %s या नावाचे कोणतेही फेरबदल कार्य अस्तित्वात नाही

en: Cannot replace
mr: फेरबदल करू शकत नाही

en: You must first click "Find", before trying to replace
mr: फेरबदल करण्याअगोदर तुम्ही आधी "शोधून काढा" वर क्लिक करायला हवे

en: Searching done
mr: शोधणे पूर्ण झाले

en: Before: Replace all
mr: अगोदर: सर्वांची फेरबदल करा

en: Add a dictionary
mr: शब्दकोश जोडा

en: &Download
mr: डाउनलोड करा (&D)

en: &Import from OXT file
mr: OXT फायलीतून आयात करा (&I)

en: &Language to download:
mr: डाउनलोड करायची भाषा (&L):

en: Path to OXT file
mr: OXT फायलीचा पाथ

en: Browse for an OXT file
mr: OXT फाईल चाळून शोधा

en: &Path to OXT file:
mr: OXT फाईलचा पाथ (&P):

en: Choose a nickname for this dictionary
mr: या शब्दकोशासाठी एक टोपणनाव निवडा

en: &Nickname:
mr: टोपणनाव (&N):

en: Choose OXT Dictionary
mr: OXT शब्दकोश निवडा

en: Dictionaries
mr: शब्दकोश

en: Must specify nickname
mr: टोपणनाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: You must specify a nickname for this dictionary
mr: या शब्दकोशासाठी टोपणनाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Nickname already used
mr: टोपणनाव आधीच वापरात आहे

en: A dictionary with the nick name "%s" already exists.
mr: "%s" या टोपणनावाचा शब्दकोश आधीपासूनच अस्तित्वात आहे.

en: Failed to import dictionaries
mr: शब्दकोश आयात करण्यात अपयशी

en: Failed to import dictionaries from %s. Click "Show details" for more information
mr: %s पासून शब्दकोश आयात करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: No dictionaries
mr: शब्दकोश नाहीत

en: No dictionaries were found in %s
mr: %s मध्ये कोणतेही शब्दकोश सापडले नाहीत

en: Failed to download dictionaries
mr: शब्दकोश डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: Failed to download dictionaries for "{}". Click "Show details" for more information
mr: "{}" यासाठी शब्दकोश डाउनलोड करण्यात अपयशी. अधिक माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: No dictionary was found for "{}"
mr: "{}" यासाठी कोणताही शब्दकोश सापडला नाही

en: Copy selected words to clipboard
mr: निवडलेली शब्द क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Select all words
mr: सर्व शब्द निवडा

en: Manage user dictionaries
mr: प्रयोक्ता शब्दकोश व्यवस्थापित करा

en: &New dictionary
mr: नवीन शब्दकोश (&N)

en: &Remove dictionary
mr: शब्दकोश काढून टाका (&R)

en: Re&name dictionary
mr: शब्दकोशाचे नाव बदला (&n)

en: Mark this dictionary as active
mr: या शब्दकोशाला सक्रिय म्हणून चिन्हांकित करा

en: Words in this dictionary:
mr: या शब्दकोशातील शब्द:

en: &Add word
mr: शब्द जोडा (&A)

en: &Remove selected words
mr: निवडलेले शब्द काढून टाका (&R)

en: &Import list of words
mr: शब्दांची यादी आयात करा (&I)

en: New dictionary
mr: नवीन शब्दकोश

en: Name of the new dictionary
mr: नवीन शब्दकोशाचे नाव

en: Already used
mr: आधीच वापरले आहे

en: A dictionary with the name %s already exists
mr: %s या नावाचा शब्दकोश आधीपासूनच अस्तित्वात आहे

en: New name
mr: नवीन नाव

en: New name for the dictionary
mr: शब्दकोशासाठी नवीन नाव

en: Configure the dictionary: <b>%s
mr: हे शब्दकोश काँफिगर करा: <b>%s

en: Add a word
mr: शब्द जोडा

en: Word to add
mr: जोडायचा शब्द

en: &Word:
mr: शब्द (&W):

en: Import list of words
mr: शब्दांची यादी आयात करा

en: Enter a list of words, one per line
mr: शब्दांची यादी प्रविष्ट करा, एका ओळीत एक शब्द

en: Paste from clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून पेस्ट करा

en: Words in the user dictionary must have an associated language. Choose the language below:
mr: प्रयोक्ता शब्दकोशातील शब्दांशी एक संबंधित भाषा असणे आवश्यक आहे. भाषा खाली निवडा:

en: Must specify language
mr: भाषा विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: You must specify a language to import words
mr: शब्द आयात करण्यासाठी भाषा विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: Manage dictionaries
mr: शब्दकोश व्यवस्थापित करा

en: &Remove this dictionary
mr: हे शब्दकोश काढून टाका (&R)

en: Manage &user dictionaries
mr: प्रयोक्ता शब्दकोश व्यवस्थापित करा (&u)

en: Manage the list of user dictionaries (dictionaries to which you can add words)
mr: प्रयोक्ता शब्दकोशांची यादी व्यवस्थापित करा (अर्थात ते शब्दकोश ज्यांच्यात तुम्ही शब्द जोडू शकता)

en: &Add dictionary
mr: शब्दकोश जोडा (&A)

en: Add a new dictionary that you downloaded from the internet
mr: इंटरनेटवरून डाउनलोड केलेला नवीन शब्दकोश जोडा

en: <Builtin dictionary for {0}>
mr: <{0} साठीचे अंतर्गत शब्दकोश>

en: This is already the preferred dictionary
mr: हा आधीच पसंतीचा शब्दकोश आहे

en: Use this as the preferred dictionary
mr: याला पसंतीचा शब्दकोश म्हणून वापरा

en: Misspelled?
mr: वर्णलेखन चुकले का?

en: Ignored
mr: दुर्लक्ष केले

en: Change %s to
mr: %s ला बदलून हे करा:

en: Specify replacement manually
mr: बदली स्वतः विनिर्दिष्ट करा

en: Ignore/un-ignore all selected words
mr: निवडलेले सर्व शब्द दुर्लक्ष/अदुर्लक्ष करा

en: Add/remove all selected words
mr: सर्व निवडलेले शब्द जोडा/काढून टाका

en: Exclude files from spell check
mr: वर्णलेखनाच्या तपासातून फायली वगळा

en: Check spelling
mr: वर्णलेखन तपासा

en: &Undo last change
mr: मागचा बदल अनडू करा (&U)

en: Exclude some files in the book from spell check
mr: वर्णलेखनाच्या तपासातून पुस्तकातील काही फायली वगळा

en: &Save words
mr: शब्द सेव्ह करा (&S)

en: Save the currently displayed list of words in a CSV file
mr: सध्या दाखवलेल्या शब्दांची यादी एका CSV फायलीत सेव्ह करा

en: Checking, please wait...
mr: तपासत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Filter the list of words
mr: शब्दांची यादी गाळा

en: Also hide words:
mr: त्याबरोबरच हे शब्द लपवा:

en: Hide words that are spelled correctly
mr: अचूक वर्णलेखन असलेले शब्द लबवा

en: &ALL CAPS
mr: अपरकेस (&A)

en: Hide words with all capital letters
mr: पूर्णपणे कॅपिटल अक्षरांमध्ये असलेले शब्द लपवा

en: Hide words that contain numbers
mr: अंक ज्यात असतील असे शब्द लपवा

en: with &numbers
mr: अंकांसहित (&n)

en: Hide words in camelCase
mr: camelCase मधील शब्द लपवा

en: ca&melCase
mr: कॅमलकेस (&m)

en: Hide words in snake_case
mr: snake_case मधील शब्द लपवा

en: sna&ke_case
mr: स्नेककेस (&k)

en: &Ignore
mr: दुर्लक्ष करा (&I)

en: Un&ignore
mr: दुर्लक्ष करू नका (&i)

en: Stop ignoring the current word
mr: वर्तमान शब्द दुर्लक्ष करणे बंद करा

en: Add word to &dictionary:
mr: शब्द शब्दकोशात जोडा (&d):

en: Remove from &dictionaries
mr: शब्दकोशांमधून काढून टाका (&d)

en: Add the current word to the specified user dictionary
mr: वर्तमान शब्द विनिर्दिष्ट प्रयोक्ता शब्दकोशात जोडा

en: Remove the current word from all active user dictionaries
mr: वर्तमान शब्द सक्रिय असलेल्या सर्व प्रयोक्ता शब्दकोशांमधून काढून टाका

en: The replacement word
mr: फेरबदलीचा शब्द

en: CSV file
mr: CSV फाईल

en: E&xclude files
mr: फायली वगळा (&x)

en: The original word
mr: मूळ शब्द

en: No changed word
mr: कोणताही शब्द बदलला नाही

en: Failed to check spelling
mr: वर्णलेखन तपासण्यात अपयशी

en: Failed to check spelling, click "Show details" for the full error information.
mr: वर्णलेखन तपासण्यात अपयशी. त्रुटीच्या पूर्ण माहितीसाठी "तपशील दाखवा" वर क्लिक करा.

en: Files edited
mr: फायली संपादित केल्या

en: Spellcheck showing: {0} of {1} misspelled with {2} total words
mr: वर्णलेखन तपास दाखवत आहे: {1} मधून {0} चुकलेले वर्णलेखन, व {2} एकूण शब्द

en: Spellcheck showing: {0} misspelled of {1} total words
mr: वर्णलेखन तपास दाखवत आहे: {1} एकूण शब्दांमधून {0} चुकीचे वर्णलेखन

en: File: {0}
    Anchor: {1}
mr: फाईल: {0}
    अँकर: {1}

en: Top of file
mr: फाईलच्या सर्वात वर

en: Time to complete this stage: {}
mr: हा टप्पा पूर्ण करण्यासाठी लागणारा वेळ: {}

en: Estimating time left
mr: उरलेल्या वेळाचा अंदाज घेत आहे

en: Add Text-to-speech narration
mr: मजकूर-ते-भाषण निवेदन जोडा

en: &Remove existing audio
mr: अस्तित्वातील ऑडियो काढून टाका (&R)

en: Text-to-speech narration failed
mr: मजकूर-ते-भाषण निवेदन अपयशी

en: Cancelling, please wait...
mr: रद्द करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Double click a file in the left panel to start editing it.
mr: डावीकडच्या पॅनलमधील एकाद्या फायलीवर डबल-क्लिक करून तिचे संपादन सुरू करा.

en: Full path:
mr: संपूर्ण पाथ:

en: Close tab
mr: टॅब बंद करा

en: Close other tabs
mr: इतर टॅब बंद करा

en: Close tabs to the right of this tab
mr: या टॅबच्या उजवीकडचे टॅब बंद करा

en: Line: {0} : {1}
mr: ओळ: {0} : {1}

en: {0} {1} created by {2}
mr: {2} यांनी {0} {1} निर्मित केले

en: {appname} {version} editing: {{path}}
mr: {appname} {version} याचे संपादन करत आहे: {{path}}

en: Global actions
mr: जागतिक क्रिया

en: &New file (images/fonts/HTML/etc.)
mr: नवीन फाईल (चित्र/फाँट/HTML/इ.) (&N)

en: Create a new file in the current book
mr: वर्तमान पुस्तकात नवीन फाईल बनवा

en: &Import files into book
mr: पुस्तकात फायली आयात करा (&I)

en: Import files into book
mr: फायली पुस्तकात आयात करा

en: &Open book
mr: पुस्तक उघडा (&O)

en: Open a book
mr: पुस्तक उघडा

en: Open &folder (unzipped EPUB) as book
mr: फोल्डर (अर्थात अनझिप केलेले EPUB) हा पुस्तक असल्याप्रमाणे उघडा (&f)

en: Open a folder (unzipped EPUB) as a book
mr: फोल्डर (अर्थात अनझिप केलेले EPUB) हा पुस्तक असल्याप्रमाणे उघडा

en: Edit &next file
mr: पुढची फाईल संपादित करा (&n)

en: Edit &previous file
mr: मागची फाईल संपादित करा (&p)

en: Save book
mr: पुस्तक सेव्ह करा

en: Save a &copy
mr: प्रत सेव्ह करा (&c)

en: Save a copy of the book
mr: पुस्तकाची प्रत सेव्ह करा

en: Save a &copy and edit in new window
mr: प्रत सेव्ह करून नवीन विंडोमध्ये संपादित करा (&c)

en: Save a copy of the book and edit it in a new window
mr: पुस्तकाची कॉपी सेव्ह करून ती एका नवीन विंडोमध्ये संपादित करा

en: Save a copy of the book and edit it in this window
mr: पुस्तकाची कॉपी सेव्ह करून ती या विंडोमध्ये संपादित करा

en: Quit
mr: सोडा

en: Create a new, empty book
mr: नवीन, रिकामे पुस्तक तयार करा

en: Create new, &empty book
mr: नवीन, रिकामे पुस्तक तयार करा (&e)

en: Import an HTML or DOCX file as a new book
mr: HTML किंवा DOCX फाईल नवीन पुस्तकाच्या रुपात आयात करा

en: &Quick open a file to edit
mr: संपादित करण्यासाठी फाईल जलदरित्या उघडा (&Q)

en: Quickly open a file from the book to edit it
mr: संपादन करण्यासाठी पुस्तकातून झटकन एक फाईल उघडा

en: Editor actions
mr: संपादक क्रिया

en: Undo typing
mr: टायपिंग अनडू करा

en: R&edo
mr: रीडू (&e)

en: Redo typing
mr: टायपिंग रिडू करा

en: Cut &text
mr: मजकूर कट करा (&t)

en: Cut text
mr: मजकूर कट करा

en: P&aste from clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून पेस्ट करा (&a)

en: Tools
mr: औजारे

en: &Edit Table of Contents
mr: अनुक्रमणिका संपादित करा (&E)

en: Edit Table of Contents
mr: अनुक्रमणिका संपादित करा

en: &Fix HTML
mr: HTML दुरुस्त करा (&F)

en: Fix HTML in the current file
mr: वर्तमान फायलीतील HTML दुरुस्त करा

en: &Fix HTML - all files
mr: HTML दुरुस्त करा - सर्व फायलींचे (&F)

en: Fix HTML in all files
mr: सर्व फायलींमधील HTML दुरुस्त करा

en: &Insert special character
mr: विशेष कॅरॅक्टर घाला (&I)

en: Insert special character
mr: विशेष कॅरॅक्टर घाला

en: &Arrange into folders
mr: फोल्डरांमध्ये आयोजित करा (&A)

en: Arrange into folders
mr: फोल्डरांमध्ये आयोजित करा

en: &Filter style information
mr: स्टाईलची माहिती गाळा (&F)

en: &Manage fonts
mr: फाँट व्यवस्थापित करा (&M)

en: Manage fonts in the book
mr: पुस्तकातील फाँट व्यवस्थापित करा

en: Add &cover
mr: आवरणपृष्ठ जोडा (&c)

en: Add a cover to the book
mr: पुस्तकाला आवरणपृष्ठ जोडा

en: &Reports
mr: अहवाल (&R)

en: Check &external links
mr: बाह्य लिंक तपासा (&e)

en: Check external links in the book
mr: पुस्तकातील बाह्य लिंक तपासा

en: C&ompress images losslessly
mr: लॉसलेस रित्या चित्र संपीडित करा (&o)

en: Transform &styles
mr: स्टाईल परिवर्तित करा (&s)

en: Transform styles used in the book
mr: पुस्तकातील स्टायली परिवर्तित करा

en: Transform HTML used in the book
mr: पुस्तकात वापरले जाणारे HTML परिवर्तित करा

en: Download external &resources
mr: बाह्य साधने डाउनलोड करा (&r)

en: Download external resources in the book (images/stylesheets/etc/ that are not included in the book)
mr: बाह्य साधने पुस्तकात डाउनलोड करा (चित्र/स्टाईलशीट/इं. जे पुस्तकात सामील नाही)

en: Subset fonts
mr: फाँट उपसंचित करा

en: &Embed referenced fonts
mr: उल्लेख केलेले फाँट अंतःस्थापित करा (&E)

en: Embed fonts
mr: फाँट अंतःस्थापित करा

en: Embed referenced fonts
mr: उल्लेख केलेले फाँट अंतःस्थापित करा

en: Remove &unused CSS rules
mr: न वापरलेले CSS नियम काढून टाका (&u)

en: Remove unused CSS rules
mr: न वापरलेले CSS नियम काढून टाका

en: Auto reload preview
mr: पूर्वावलोकन आपोआप रिलोड करा

en: Sync preview position to editor position
mr: पूर्वावलोकनातली जागा ही संपादकाच्या जागेशी सिंक करा

en: Refresh preview
mr: पूर्वावलोकन रिफ्रेश करा

en: Split this file
mr: ही फाईल अलग करा

en: Split file in the preview panel
mr: पूर्वावलोकन पॅनलमध्ये फाईल अलग करा

en: Find next in preview
mr: पूर्वावलोकनात पुढचे शोधून काढा

en: Find previous in preview
mr: पूर्वावलोकनात मागचे शोधून काढा

en: &Find/replace
mr: शोधून काढा/फेरबदल करा (&F)

en: Show the Find/replace panel
mr: "शोधून काढा/फेरबदल करा" पॅनल दाखवा

en: Replace and find ne&xt
mr: फेरबदल करून पुढचे शोधून काढा (&x)

en: R&eplace and find previous
mr: फेरबदल करून मागचे शोधून काढा (&e)

en: &Mark selected text
mr: निवडलेले मजकूर चिन्हांकित करा (&M)

en: Mark selected text or unmark already marked text
mr: निवडलेले मजकूर चिन्हांकित करा, किंवा आधीच चिन्हांकित केलेले मजकूर अचिन्हांकित करा

en: Go to &line
mr: या ओळीला जा (&l)

en: Go to line number
mr: या ओळ क्रमांकाला जा

en: Sa&ved searches
mr: सेव्ह केलेले शोध (&v)

en: Show the saved searches dialog
mr: सेव्ह केलेल्या शोधांचे डायलॉग दाखवा

en: &Search ignoring HTML markup
mr: HTML मार्कअप दुर्लक्ष करून शोध घ्या (&S)

en: Show the text search panel
mr: मजकूर शोध पॅनेल दाखवा

en: Check book
mr: पुस्तक तपासा

en: C&heck book
mr: पुस्तक तपासा (&h)

en: Check book for errors
mr: पुस्तकात त्रुट्यांचा तपास घ्या

en: Check &spelling
mr: वर्णलेखन तपासा (&s)

en: Check book for spelling errors
mr: पुस्तकातील वर्णलेखन तपासा

en: &Next error
mr: पुढची त्रुटी (&N)

en: Show next error
mr: पुढची त्रुटी दाखवा

en: &Previous error
mr: मागची त्रुटी (&P)

en: Show previous error
mr: मागची त्रुटी दाखवा

en: &Next spelling mistake
mr: पुढची वर्णलेखनाची चूक (&N)

en: Go to next spelling mistake
mr: पुढच्या वर्णलेखनाच्या चुकीकडे जा

[ctx: edit book actions]
en: Miscellaneous
mr: संकीर्ण

en: &Create checkpoint
mr: चेकपॉइंट बनवा (&C)

en: Create a checkpoint with the current state of the book
mr: पुस्तकाच्या वर्तमान स्थितीने चेकपॉइंट बनवा

en: &Close current tab
mr: वर्तमान टॅब बंद करा (&C)

en: Close the currently open tab
mr: सध्या उघडा असलेला टॅब बंद करा

en: C&lose other tabs
mr: इतर टॅब बंद करा (&l)

en: Close all tabs except the current tab
mr: वर्तमान टॅबसोडून सर्व टॅब बंद करा

en: Close tabs to the &right
mr: उजवीकडचे टॅब बंद करा (&r)

en: Close tabs to the right of the current tab
mr: वर्तमान टॅबच्या उजवीकडचे टॅब बंद करा

en: User &Manual
mr: प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका (&M)

en: Show User Manual
mr: प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका दाखवा

en: &Browse images in book
mr: पुस्तकातली चित्र चाळा (&B)

en: &Split at multiple locations
mr: अनेक स्थानांच्या इथे अलग करा (&S)

en: Split HTML file at multiple locations
mr: HTML फाईल अनेक स्थानांच्या इथे अलग करा

en: Compare to &another book
mr: दुसर्‍या पुस्तकाशी तुलना करा (&a)

en: Compare to another book
mr: दुसर्‍या पुस्तकाशी तुलना करा

en: Manage &Snippets
mr: स्निपेट व्यवस्थापित करा (&S)

en: &Merge files
mr: फायली विलीन करा (&M)

en: Merge two or more selected files
mr: दोन केव्हा त्यापेक्षा अधिक फायली विलीन करा

en: &Recently opened books
mr: अलीकडे उघडलेली पुस्तके (&R)

en: Save a copy
mr: प्रत सेव्ह करा

en: &Tools
mr: औजारे (&T)

en: External &links
mr: बाह्य लिंक (&l)

en: &View
mr: पाहा (&V)

en: Tool&bars
mr: टूलबार (&b)

en: &Plugins
mr: प्लगइन (&P)

en: &Help
mr: मदत (&H)

en: &Donate to support calibre development
mr: कॅलिबरच्या विकासाचे समर्थन करण्यास देणगी द्या (&D)

en: Book tool bar
mr: पुस्तकाचा टूलबार

en: Tools tool bar
mr: औजारांचे टूलबार

en: Plugins tool bar
mr: प्लगइन टूलबार

en: Donate to support calibre development
mr: कॅलिबरच्या विकासाचे समर्थन करण्यास देणगी द्या

en: Toggle %s
mr: %s टॉगल करा

en: Windows
mr: विंडो

en: File browser
mr: फाईल ब्राउझर

en: File preview
mr: फायलीचे पूर्वावलोकन

en: Live CSS
mr: लाइव्ह CSS

en: Inspector
mr: निरीक्षक

en: Text search
mr: मजकुराचा शोध

en: Checkpoints
mr: चेकपॉइंट

en:  [was %s]
mr:  [%s होते]

en: Current state
mr: वर्तमान स्थिती

en: [Unnamed state]
mr: [अनामांकित स्थिती]

en: &Compare
mr: तुलना करा (&C)

en: Compare the state of the book at the selected checkpoint with the current state
mr: पुस्तकाची निवडलेल्या चेकपॉइंटला असलेली स्थिती आणि वर्तमान स्थिती यांमध्ये तुलना करा

en: Cannot compare
mr: तुलना करू शकत नाही

en: There is no point comparing the current state to itself
mr: वर्तमान स्थितीची स्वतःशी तुलना करण्यात काही अर्थ नाही

en: Choose tag name
mr: टॅगचे नाव निवडा

en: Specify the name of the &tag to insert:
mr: घालायच्या टॅगचे नाव विनिर्दिष्ट करा(&t):

en: Text (HTML) files
mr: मजकूर (HTML) फायली

en: Style (CSS) files
mr: स्टाईल (CSS) फायली

en: Audio
mr: ऑडियो

en: Video
mr: व्हिडियो

en: OPF file (metadata)
mr: OPF फाईल (मेटाडेटा)

en: Table of contents file (NCX)
mr: अनुक्रमणिका फाईल (NCX)

en: Arrange in folders
mr: फोल्डरांमध्ये आयोजित करा

en: Specify locations to split at
mr: जिथेजिथे अलग करायचे ती स्थाने विनिर्दिष्ट करा

en: &XPath expression:
mr: XPath एक्सप्रेशन (&X):

en: Invalid XPath expression
mr: अवैध XPath एक्सप्रेशन

en: Choose file to import
mr: आयात करण्यास फाईल निवडा

en: Choose the file to import
mr: आयात करायची फाईल निवडा

en: Source file:
mr: स्रोत फाईल:

en: Choose the location for the newly created EPUB
mr: नव्याने बनवलेल्या EPUB साठी स्थान निवडा

en: Destination file:
mr: गंतव्य फाईल:

en: Importable files
mr: आयात करता येण्यासारख्या फायली

en: Choose destination
mr: गंतव्यस्थान निवडा

en: EPUB files
mr: EPUB फायली

en: Need document
mr: दस्तऐवज आवश्यक

en: You must specify the source file that will be imported.
mr: आयात केली जाईल अशी स्रोताची फाईल विनिर्दिष्ट करायला हवी

en: No results found
mr: कोणतेही निकाल सापडले नाहीत

en: Choose file to edit
mr: संपादन करण्यास फाईल निवडा

en: Filter files
mr: फायली गाळा

en: Choose a &file to link to:
mr: लिंक ज्या फाईलला निर्देशित करायची आहे ती निवडा (&f):

en: Filter locations
mr: स्थान गाळा

en: The destination (href) for the link
mr: लिंकचे गंतव्यस्थान (href)

en: &Target:
mr: लक्ष्य (&T):

en: Te&xt:
mr: मजकूर (&x):

en: The (optional) text for the link
mr: लिंकसाठी (पर्यायी) मजकूर

en: Tem&plate:
mr: साचा (&p):

en: Copyright page
mr: कॉपिराईटचे पान

en: Page with title, author, publisher, etc.
mr: शीर्षक, लेखक, प्रकाशक, इ. असणारे पान

en: First "real" page of content
mr: सामग्रीचे पहिले "खरे" पान

en: Choose a &file:
mr: फाईल निवडा (&f):

en: &Other CSS properties:
mr: इतर CSS गुणधर्म (&O):

en: Only filter CSS in the current file (%s)
mr: वर्तमान फायलीत (%s) केवळ CSS गाळा

en: Add a cover
mr: आवरणपृष्ठ जोडा

en: &Images in book
mr: पुस्तकातील चित्र (&I)

en: Filter the list of images
mr: चित्रांची यादी गाळा

en: Import &image
mr: चित्र आयात करा (&i)

en: Choose a cover image
mr: आवरणपृष्ठ चित्र निवडा

en: Quick Start Guide
mr: जलद सुरुवात मार्गदर्शिका

en: &Donate to support calibre
mr: कॅलिबरचे समर्थन करण्यास देणगी द्या (&D)

en: &Eject connected device
mr: कनेक्ट केलेले उपकरण इजेक्ट करा (&E)

en: Quit calibre
mr: कॅलिबरमधून बाहेर पडा

en: Minimize the calibre window
mr: कॅलिबरची विंडो मिनिमाइझ करा

en: Clear the current search
mr: वर्तमान शोध साफ करून टाका

en: Focus the book list
mr: पुस्तकांच्या यादीवर लक्ष केंद्रित करा

en: Clear the Virtual library
mr: आभासी पुस्तकालय साफ करा

en: Clear the additional restriction
mr: अतिरिक्त निर्बंध साफ करून टाका

en: Debug mode
mr: डीबग मोड

en: Content server changed!
mr: सामग्री सर्व्हर बदलला

en: Could not start the Content server. Error:
    
    %s
mr: सामग्री सर्व्हर सुरू करता आला नाही. त्रुटी:
    
    %s

en: Hide main window
mr: मुख्य विंडो लपवा

en: Show main window
mr: मुख्य विंडो दाखवा

en: Conversion error
mr: रुपांतर करण्यात त्रुटी

en: <p><b>Failed to convert: %s
mr: <p><b>याचे रुपांतर करण्यात अपयशी: %s

en: Conversion failed
mr: रुपांतर करण्यात अपयशी

en: here
mr: इथे

en: Recipe Disabled
mr: पाककृती निष्क्रिय केली

en: <b>Failed</b>
mr: <b>अपयशी</b>

en: There are active jobs. Are you sure you want to quit?
mr: सक्रिय कामे चालू आहेत. तुम्हाला नक्की बाहेर पडायचे आहे का?

en:  is communicating with the device!<br>
                          Quitting may cause corruption on the device.<br>
                          Are you sure you want to quit?
mr:  यंत्राशी संपर्क साधत आहे!<br>
                          बाहेर पडल्याने यंत्रावर करप्शन घडण्याची शक्यता आहे.<br>
                          तुम्हाला नक्की बाहेर पडायचे आहे का?

en: There are library updates waiting. Are you sure you want to quit?
mr: पुस्तकालयाचे अपडेट प्रतीक्षा करत आहेत. तुम्हाला नक्की बाहेर पडायचे आहे का?

en: Library updates waiting
mr: पुस्तकालयाचे अपडेट प्रतीक्षा करत आहेत

en: Running database shutdown plugins. This could take a few seconds...
mr: डेटाबेस शटडाउन प्लगइन चालवत आहे. याला काही सेकंद लागू शकतात...

en: Shutting down the Content server. This could take a while...
mr: सामग्री सर्व्हर बंद करत आहे. असे करण्यात काही वेळ लागू शकतो...

en: New version <b>{ver}</b> of {app} is available for download. See the <a href="{url}">new features</a>.
mr: {app} ची नवीन आवृत्ती <b>{ver}</b> डाउनलोड करण्यास उपलब्ध आहे. <a href="{url}">नवीन फीचर</a> पाहा.

en: Update available!
mr: अपडेट उपलब्ध आहे!

en: Show this notification for future updates
mr: ही अधिसूचना भविष्यातील अपडेटसाठी दाखवा

en: &Get update
mr: अपडेट मिळवा (&G)

en: Update &plugins
mr: प्लगइन अपडेट करा (&p)

en:  and one plugin update |  and {} plugin updates
mr[0]:  आणि एक प्लगइन अपडेट
mr[1]:  आणि {} प्लगइन अपडेट

en: plugin update available | plugin updates available
mr[0]: प्लगइन अपडेट उपलब्ध आहे
mr[1]: प्लगइन अपडेट उपलब्ध आहेत

en: Plugin updates
mr: प्लगइन अपडेट

en: A plugin update is available | There are {} plugin updates available
mr[0]: एक प्लगइन अपडेट उपलब्ध आहे
mr[1]: {} प्लगइन अपडेट उपलब्ध आहेत

en: Install and configure user plugins
mr: प्रयोक्ता प्लगइन इंस्टॉल आणि काँफिगर करा

en: Rename this bookmark
mr: या बुकमार्कचे नाव बदला

en: Remove this bookmark
mr: हा बुकमार्क काढून टाका

en: Double click to edit the bookmarks
mr: बुकमार्क संपादित करण्यास डबल-क्लिक करा

en: &New
mr: नवीन (&N)

en: Create a new bookmark at the current location
mr: वर्तमान स्थानावर नवीन बुकमार्क बनवा

en: Remove the currently selected bookmark
mr: सध्या निवडलेला बुकमार्क काढून टाका

en: Pre&vious
mr: मागचे (&v)

en: Nex&t
mr: पुढचे (&t)

en: Position in book
mr: पुस्तकातील जागा

en: Change how the bookmarks are sorted
mr: बुकमार्कांची क्रमवारी कशी लावली जाते हे बदला

en: Are you sure you want to delete the bookmark: {0}?
mr: तुम्हाला हा बुकमार्क नक्की डिलीट करायचा आहे का: {0}?

en: Export bookmarks
mr: बुकमार्क निर्यात करा

en: Saved bookmarks
mr: सेव्ह केलेले बुकमार्क

en: Import bookmarks
mr: बुकमार्क आयात करा

en: Add bookmark
mr: बुकमार्क जोडा

en: Enter title for bookmark:
mr: बुकमार्कचे शीर्षक प्रविष्ट करा:

en: Could not calculate position in book
mr: पुस्तकातील जागेचे गणित करता आले नाही

en: Failed to bookmark
mr: बुकमार्क करण्यात अपयशी

en: Filter shown highlights
mr: दाखवलेले हायलाईट गाळा

en: Choose what kinds of highlights will be displayed, below. If none are selected, no filtering is performed.
mr: कोणत्या प्रकारांचे हायलाईट दाखवले जातील हे याखाली निवडा. जर कोणतेही निवडले नसतील तर कोणतेही गाळणे बजावले जाणार नाही.

en: calibre highlights
mr: कॅलिबर हायलाईट

en: highlights
mr: हायलाइट

en: Modify this highlight
mr: या हायलाईटमध्ये बदल करा

en: Edit notes for this highlight
mr: या हायलाईटसाठी टिपा संपादित करा

en: Delete this highlight | Delete selected highlights
mr[0]: हा हायलाईट डिलीट करा
mr[1]: निवडलेले हायलाईट डिलीट करा

en: Export selected highlights
mr: निवडलेले हायलाईट निर्यात करा

en: Table of Contents section: | Table of Contents sections:
mr[0]: अनुक्रमणिका अनुभाग:
mr[1]: अनुक्रमणिका अनुभाग:

en: Double click to jump to an entry
mr: प्रविष्टीकडे उडी मारण्यासाठी डबल-क्लिक करा

en: Show only highlights of specific types
mr: केवळ विनिर्दिष्ट प्रकारचे हायलाईट दाखवा

en: Modify
mr: यात बदल करा

en: Modify the selected highlight
mr: निवडलेल्या हायलाईटमध्ये बदल करा

en: Delete the selected highlights
mr: निवडलेले हायलाईट डिलीट करा

en: Export all highlights
mr: सर्व हायलाईट निर्यात करा

en: No highlights match the search: {}
mr: या शोधाशी कोणतेही हायलाईट जुळत नाहीत: {}

en: the location of this highlight
mr: या हायलाईटचे स्थान

en: No selected highlight
mr: कोणताही निवडलेला हायलाईट नाही

en: No highlight is currently selected
mr: कोणताही हायलाईट निवडलेला नाही

en: Are you sure you want to delete this highlight permanently? | Are you sure you want to delete all {} highlights permanently?
mr[0]: तुम्हाला नक्की हा हायलाईट कायमचा डिलीट करायचा आहे का?
mr[1]: तुम्हाला नक्की सर्व {} हायलाईट कायमचे डिलीट करायचे आहे का?

en: No highlights
mr: एकही हायलाईट नाही

en: This book has no highlights to export
mr: या पुस्तकात निर्यात करायला एकही हायलाईट नाही

en: No highlights selected to export
mr: निर्यात करण्यास एकही हायलाईट निवडला नाही

en: Explain
mr: समजावा

en: Define
mr: परिभाषा द्या

en: Fix grammar
mr: व्याकरण सुधारा

en: Translate
mr: भाषांतर करा

en: Actions and &highlights
mr: क्रिया आणि हायलाईट (&h)

en: &Save as note
mr: टीप म्हणून सेव्ह करा (&S)

en: No selected text
mr: कोणतेही मजकूर निवडलेले नाही

en: No text is selected for this conversation.
mr: या संवादासाठी कोणतेही मजकूर निवडलेले नाही.

en: &Highlight style:
mr: हायलाइट शैली (%H):

en: The name of the source
mr: स्रोताचे नाव

en: The URL template of the source
mr: स्रोताचा URL साचा

en: The URL template must starts with https:// and have {word} in it which will be replaced by the actual query
mr: URL साचा हा https:// याने सुरू झाला पाहिजे, व त्यात {word} असायला हवे, ज्याची प्रत्यक्ष क्वेरीशी फेरबदल केली जाईल

en: You must specify a name
mr: नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Name already exists
mr: हे नाव आधीच अस्तित्वात आहे

en: You must specify a URL
mr: URL विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: The URL must start with https://
mr: URL ची सुरुवात अशी असली पाहिजे: https://

en: Double-click to edit an entry
mr: प्रविष्टी संपादित करण्यासाठी डबल-क्लिक करा

en: Restore defaults
mr: डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा

en: No sources
mr: कोणतेही स्रोत नाही

en: You must specify at least one lookup source
mr: अर्थ शोधण्यासाठी किमान एक स्रोत विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Zoom in
mr: आत झूम करा

en: Zoom out
mr: बाहेर झूम करा

en: Default zoom
mr: डिफॉल्ट झूम

en: Inspect
mr: निरीक्षण करा

en: &Dictionary
mr: शब्दकोश (&D)

en: Ask &AI
mr: ए.आय.ला विचारा (&A)

en: Add sources
mr: स्रोत जोडा

en: Add more sources at which to lookup words
mr: शब्दांचा अर्थ शोधण्यासाठी अधिक स्रोत जोडा

en: Refresh the result to match the currently selected text
mr: सध्या निवडलेल्या मजकुराशी जुळण्यास निकाल रिफ्रेश करा

en: Update on selection change
mr: निवड बदलल्यावर अपडेट करा

en: Connecting to E-book viewer failed
mr: ई-पुस्तक दृश्यकाशी कनेक्ट करण्यात अपयशी

en: Unable to connect to existing E-book viewer window, try restarting the viewer.
mr: अस्तित्वातील ई-पुस्तक दृश्यक विंडोशी संपर्क साधता आला नाही. दृश्य रिस्टार्ट करून पाहा.

en: If specified, the E-book viewer window will try to come to the front when started.
mr: असे विनिर्दिष्ट केल्याने ई-पुस्तक दृश्यकाची विंडो सुरू केल्याबरोबर पुढे यायचा प्रयत्न करेल.

en: If specified, the E-book viewer window will try to open full screen when started.
mr: असे विनिर्दिष्ट केल्याने ई-पुस्तक दृश्यकाची विंडो सुरू केल्याबरोबर फुलस्क्रीनमध्ये उघडायचा प्रयत्न करेल

en: Force reload of all opened books
mr: उघडलेली सर्व पुस्तके जबरदस्तीने रिलोड करा

en: Open a new viewer window even when the option to use only a single viewer window is set
mr: केवळ एकच दृश्यक विंडो वापरायचा पर्याय सेट असेल तरीही एक नवीन दृश्यक विंडो उघडा

en: Failed to start listener
mr: ऐकणारा सुरू करण्यात अपयशी

en: Print to PDF
mr: PDF म्हणून छापा

en: Print %s to a PDF file
mr: %s हे PDF फायलीच्या रुपात छापा

en: Choose location for PDF file
mr: PDF फायलीसाठी स्थान निवडा

en: &File:
mr: फाईल (&F):

en: Paper &size:
mr: कागदाचा आकार (&s):

en: &Left margin:
mr: डावीकडचा समास (&L):

en: &Top margin:
mr: वरचा समास (&T):

en: &Right margin:
mr: उजवीकडचा समास (&R):

en: &Bottom margin:
mr: खालचा समास (&B):

en: inches
mr: इंच

en: Add page &number to printed pages
mr: छापलेल्या पानांवर पृष्ठक्रमांक जोडा (&n)

en: &Open PDF file after printing
mr: छापल्यानंतर PDF फाईल उघडा (&O)

en: PDF file
mr: PDF फाईल

en: No filename specified
mr: कोणतेही फाईल नाव विनिर्दिष्ट केले नाही

en: You must specify a filename for the PDF file to generate
mr: उत्पन्न करायच्या PDF फायलीसाठी नाव विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: Incorrect filename specified
mr: विनिर्दिष्ट केलेले फाईल नाव चुकीचे आहे

en: The filename for the PDF file must end with .pdf
mr: PDF फायलीचे नाव .pdf याने संपायला हवे

en: Printing, this will take a while, please wait...
mr: छापत आहे, याला वेळ लागू शकेल, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Printing...
mr: छापत आहे...

en: Failed to convert to PDF
mr: PDF ला रुपांतर करण्यात अपयशी

en: Contains
mr: ज्यात हे आहे

en: Whole words
mr: संपूर्ण शब्द

en: Nearby words
mr: जवळपासचे शब्द

en: Go back to where you were before searching
mr: शोध घेण्याअगोदर तुम्ही जिथे होता तिथे परता

en: This text is hidden in the book and cannot be displayed
mr: हे मजकूर पुस्तकात लपवले आहे व ते दाखवले जाऊ शकत नाही

en: Expand all items under %s
mr: %s च्या खालच्या सर्व वस्तू विस्तारित करा

en: Expand all items
mr: सर्व वस्तू विस्तारित करा

en: Collapse all items
mr: सर्व वस्तू संक्षिप्त करा

en: Expand all items at the level of {}
mr: {} च्या स्तरावरच्या सर्व वस्तू विस्तारित करा

en: Collapse all items at the level of {}
mr: {} च्या स्तरावरच्या सर्व वस्तू संक्षिप्त करा

en: Copy Table of Contents to clipboard
mr: अनुक्रमणिका क्लिपबोर्डवर कॉपी करा

en: Search Table of Contents
mr: अनुक्रमणिकेत शोधा

en: Search for text in the Table of Contents
mr: अनुक्रमणिकेत मजकुराचा शोध घ्या

en: There are no Table of Contents entries matching: %s
mr: याने जुळणार्‍या कोणत्याही अनुक्रमणिकेच्या प्रविष्ट्या नाहीत: %s

en: Untitled
mr: अनामांकित

en: Switch color scheme
mr: रंगांची योजना स्विच करा

en: Apply settings from a saved profile
mr: एका सेव्ह केलेल्या प्रोफाईलमधून सेटिंग लागू करा

en: Increase font size
mr: फाँट आकार मोठा करा

en: Decrease font size
mr: फाँट आकार छोटा करा

en: Toggle full screen
mr: फुलस्क्रीन टॉगल करा

en: Previous page
mr: मागचे पान

en: Next section
mr: पुढचा अनुभाग

en: Previous section
mr: मागचा अनुभाग

en: Toggle Reference mode
mr: उल्लेख मोड टॉगल करा

en: Toggle auto-scrolling
mr: आपोआप-स्क्रोल करणे टॉगल करा

en: Lookup words
mr: शब्दांचा अर्थ शोधा

en: Show viewer controls
mr: दृश्यक कंट्रोल दाखवा

en: Toggle paged mode
mr: पान मोड टॉगल करा

en: Print book
mr: पुस्तक छापा

en: Show book metadata
mr: पुस्तकाचे मेटाडेटा दाखवा

en: Read aloud
mr: आवाजाने वाचा

en: Browse highlights in book
mr: पुस्तकातील हायलाईट चाळा

en: Select all text in the current file
mr: वर्तमान फायलीतील सर्व मजकूर निवडा

en: Edit this book
mr: हे पुस्तक संपादित करा

en: Reload this book
mr: हे पुस्तक रिलोड करा

en: Customize this toolbar
mr: हा टूलबार सानुकूल करा

en: Hide this toolbar
mr: हा टूलबार लपवा

en: Switch to paged mode -- where the text is broken into pages
mr: पान मोडला स्विच करा - ज्यात मजकूर पानांमध्ये खंडित केले जाते

en: Turn off auto-scrolling
mr: आपोआप स्क्रोल करणे बंद करा

en: Turn on auto-scrolling
mr: आपोआप स्क्रोल करणे चालू करा

en: Read the text of the book aloud
mr: पुस्तकाचे मजकूर आवाजाने वाचा

en: Stop reading
mr: वाचणे थांबवा

en: Clear list of recently opened books
mr: अलीकडील उघडलेल्या पुस्तकांची यादी साफ करा

en: Restore settings to defaults
mr: सेटिंग्सचे डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा

en: Save current settings as a profile
mr: वर्तमान सेटिंग एका प्रोफाईलच्या रुपात सेव्ह करा

en: Delete saved profile...
mr: सेव्ह केलेली प्रोफाईल डिलीट करा...

en: &Name of profile
mr: प्रोफाईलचे नाव (&N)

en: Enter name of profile to create
mr: बनवायच्या प्रोफाईलचे नाव प्रविष्ट करा

en: Configure the toolbar
mr: टूलबर काँफिगर करा

en: Lookup
mr: अर्थ शोधा

en: Preparing book for first read, please wait
mr: पहिल्यांदा वाचण्यास पुस्तक तयार करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा

en: E-book viewer
mr: ई-पुस्तक दृश्यक

en: Scroll here
mr: इथे स्क्रोल करा

en: Start of book
mr: पुस्तकाची सुरुवात

en: End of book
mr: पुस्तकाची शेवट

en: Start of current file
mr: वर्तमान फाईलची सुरुवात

en: End of current file
mr: वर्तमान फाईलची शेवट

en: Hide this scrollbar
mr: हा स्क्रोलबार लपवा

en: Cannot search for {!r} as it contains only punctuation and spaces.
mr: {!r} याचा शोध घेता आला नाही, कारण त्यात केवळ विरामांकन आणि स्पेस आहेत.

en: Cannot jump to location
mr: या स्थानाला उडी मारू शकत नाही

en: Table of Contents locations
mr: अनुक्रमणिका स्थाने

en: bookmark
mr: बुकमार्क

en: Failed to load the image {}
mr: चित्र लोड करण्यात अपयशी {}

en: Failed to find the image {}
mr: चित्र शोधून काढण्यात अपयशी {}

en: Image not found
mr: चित्र सापडले नाही

en: Cannot print book
mr: पुस्तक छापू शकत नाही

en: No book is currently open
mr: कोणतेही पुस्तक सध्या उघडे नाही

en: Book does not exist
mr: हे पुस्तक अस्तित्वात नाही

en: Cannot open {} as it no longer exists
mr: {} आता अस्तित्वात नसल्यामुळे ते उघडू शकत नाही

en: Choose e-book
mr: ई-पुस्तक निवडा

en: E-books
mr: ई-पुस्तक

en: Loading book
mr: पुस्तक लोड करत आहे

en: Loading book, please wait
mr: पुस्तक लोड करत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा

en: Loading book failed
mr: पुस्तक लोड करण्यात अपयशी

en: The book must be in the {} formats to edit.
    
    First convert the book to one of these formats.
mr: पुस्तक संपादित करण्यासाठी ते {} या स्वरूपांमध्ये असायला हवे.
    
    आधी या पुस्तकाचे या स्वरूपांमध्ये रुपांतर करा.

en: The Qt WebEngine Render process has crashed. You should try restarting the viewer.
mr: Qt WebEngine रेंडर प्रक्रिया क्रॅश झाली आहे. तुम्ही दृश्यक रिस्टार्ट करून पाहायला हवे.

en: Choose background image
mr: पार्श्वभूमीचे चित्र निवडा

en: Clear search history
mr: शोध इतिहास साफ करून टाका

en: Test file name invalid
mr: चाचणीचे फाईल नाव अवैध आहे

en: Hide size in corner
mr: कोपर्‍यात आकार लपवा

en: Show size in corner
mr: कोपर्‍यात आकार दाखवा

en: Clear history
mr: इतिहास साफ करून टाका

en: Drag to resize
mr: आकार बदलण्यासाठी खेचा

en: Choose &color
mr: रंग निवडा (&c)

en: Choose a color
mr: रंग निवडा

en: Cu&t
mr: कट करा (&t)

en: &Step up
mr: वर जा (&S)

en: Step &down
mr: खाली जा (&d)

en: Not rated
mr: रेट केलेले नाही

en: Generic e-ink device
mr: साधारण ई-इंक उपकरण

en: Smartphone
mr: स्मार्टफोन

en: iPad like tablet
mr: आयपॅडसारखा टॅबलेट

en: Kindle Basic (all models)
mr: Kindle Basic (सर्व मॉडेल)

en: Kindle Fire and Fire HD
mr: Kindle Fire आणि Fire HD

en: All other SONY devices
mr: इतर सर्व SONY उपकरणे

en: Kobo and Kobo Touch Readers
mr: कोबो आणि कोबो टच रीडर

en: Kobo Vox, Aura and Glo families
mr: Kobo Vox, Aura and Glo समूह

en: BOOX MAX, N96, i86, C67ML, M96, etc.
mr: BOOX MAX, N96, i86, C67ML, M96, इ.

en: Nook and Nook Simple Reader
mr: नूक आणि नूक सिंपल रीडर

en: PocketBook 360 and newer models
mr: PocketBook 360 आणि नवीन मॉडेल

en: PocketBook Lux (1-5) and Basic 4
mr: PocketBook Lux (1-5) आणि Basic 4

en: PocketBook Inkpad 3 (Pro) and X
mr: PocketBook Inkpad 3 (Pro) आणि X

en: Android phone
mr: Android फोन

en: Android tablet
mr: Android टॅबलेट

en: Android phone with Kindle reader
mr: Kindle रीडरसहित Android फोन

en: Android tablet with Kindle reader
mr: Kindle रीडरसहित Android टॅबलेट

en: Generic
mr: साधारण

en: Choose your e-book device. If your device is not in the list, choose a "Generic" device.
mr: तुमचे ई-पुस्तक उपकरण निवडा. तुमचे उपकरण यादीत नसल्यास एखादे "साधारण" उपकरण निवडा.

en: If you are moving calibre from an old computer to a new one, please read <a href="{0}">the instructions</a>.
mr: तुम्ही जुन्या संगणकापासून नवीन संगणकात कॅलिबर हलवत असाल तर <a href="{0}">या सूचना</a> वाचा.

en: Select location for books
mr: पुस्तकांसाठी स्थान निवडा

en: Failed to create a folder at %s
mr: %s येथे फोल्डर बनवण्यात अपयशी

en: You must choose an empty folder for the calibre library. %s is not empty.
mr: कॅलिबर पुस्तकालयासाठी एक रिकामा फोल्डर निवडणे आवश्यक आहे. %s हा रिकामा नाही.

en: &Next >
mr: पुढे (&N) >

en: < &Back
mr: < मागे (&B)

en: Cancel
mr: रद्द करा

en: &Finish
mr: पूर्ण करा (&F)

en: Welcome wizard
mr: स्वागत विझर्ड

en: Welcome to calibre
mr: कॅलिबरमध्ये तुमचे स्वागत आहे

en: &Manufacturers
mr: उत्पादक (&M)

en: &Devices
mr: उपकरणे (&D)

en: <h2>Congratulations!</h2> You have successfully setup calibre. Press the %s button to apply your settings.
mr: <h2>अभिनंदन!</h2> तुम्ही यशस्वीरित्या कॅलिबरची मांडणी केली आहे. तुमचे सेटिंग लागू करण्यासाठी %s बटण दाबा.

en: <h2>User Manual</h2>A User Manual is also available <a href="%s">online</a>.
mr: <h2>प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका</h2> प्रयोक्ता निर्देशपुस्तिका ही <a href="%s">ऑनलाईनदेखील</a> उपलब्ध आहे.

en: &Kindle email:
mr: Kindle ईमेल (&K):

en: Choose your &language:
mr: तुमची भाषा निवडा (&l):

en: <p>Choose a location for your books. When you add books to calibre, they will be copied here. Use an <b>empty folder</b> for a new calibre library:
mr: <p>तुमच्या पुस्तकांसाठी स्थान निवडा. जेव्हा तुम्ही कॅलिबरमध्ये पुस्तके जोडाल तेव्हा ती येथे कॉपी केली जातील. नवीन कॅलिबर पुस्तकालयासाठी एखादा <b>रिकामा फोल्डर</b> वापरा:

en: If a calibre library already exists at the newly selected location, calibre will use it automatically.
mr: नव्याने निवडलेल्या स्थानावर एखादे कॅलिबर पुस्तकालय आधीपासूनच अस्तित्वात असले, तर कॅलिबर त्याचा आपोआप वापर करेल.

en: Test email settings
mr: ईमेल सेटिंगची चाचणी करा

en: Send test mail from %s to:
mr: %s पासून येथे चाचणीचे ईमेल पाठवा:

en: Using: %(un)s:%(pw)s@%(host)s:%(port)s and %(enc)s encryption
mr: हे वापरत आहे: %(un)s:%(pw)s@%(host)s:%(port)s आणि %(enc)s एनक्रिप्शन

en: No email address
mr: कोणताही ईमेल पत्ता नाही

en: Sending email, please wait...
mr: ईमेल पाठवत आहे, कृपया प्रतीक्षा करा...

en: Email successfully sent
mr: ईमेल यशस्वीरित्या पाठवण्यात आला

en: Setup sending email using
mr: याने ईमेल पाठवण्याची मांडणी करा:

en: Your %s &email address:
mr: तुमचा %s ईमेल पत्ता (&e):

en: Your %s &password:
mr: तुमचा %s पासवर्ड (&p):

en: Setup
mr: मांडणी

en: No password
mr: पासवर्ड नाही

en: You must specify a password
mr: पासवर्ड विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: You must specify an email address
mr: ईमेल पत्ता विनिर्दिष्ट करायला हवा

en: Incorrect email address
mr: चुकीचा ईमेल पत्ता

en: The email address "{}" is not valid
mr: "{}" हा ईमेल पत्ता वैध नाही

en: OK to proceed?
mr: पुढे जायला तयार आहात का?

en: This will display your email password on the screen. Is it OK to proceed?
mr: याने तुमच्या ईमेलचा पासवर्ड पडद्यावर दाखवला जाईल. नक्की पुढे जायचे आहे का?

en: Bad configuration
mr: खराब काँफिग्युरेशन

en: No username and password set for mailserver. Most  mailservers need a username and password. Are you sure?
mr: मेलसर्व्हरसाठी कोणतेही प्रयोक्ता नाव आणि पासवर्ड सेट केले नाहीत. बहुतेक मेलसर्वरांना प्रयोक्ता नाव आणि पासवर्डची आवश्यकता असतेच. नक्की पुढे जायचे का?

en: Send email &from:
mr: येथून ईमेल पाठवा (&f):

en: Email server
mr: ईमेल सर्व्हर

en: calibre can <b>optionally</b> use a server to send mail
mr: कॅलिबर मेल पाठवण्यासाठी <b>पर्यायाने</b> सर्व्हरचा वापर करू शकतो

en: &Hostname:
mr: होस्टनेम (&H):

en: The hostname of your mail server. For example, smtp.gmail.com
mr: तुमच्या मेल सर्व्हरचे होस्टनेम. उदाहरणार्थ, smtp.gmail.com

en: &Port:
mr: पोर्ट (&P):

en: Your username on the mail server
mr: मेल सर्वहरवरील तुमचे प्रयोक्ता नाव

en: Your password on the mail server
mr: मेल सर्वहरवरील तुमचा पासवर्ड

en: &Show
mr: दाखवा (&S)

en: Encr&yption:
mr: एनक्रिप्शन (&y):

en: Use TLS encryption when connecting to the mail server. This is the most common.
mr: मेल सर्व्हरशी कनेक्ट करताना TLS एनक्रिप्शनचा वापर करा. हा सर्वात सामान्य आहे.

en: &TLS
mr: TLS (&T)

en: Use SSL encryption when connecting to the mail server.
mr: मेल सर्व्हरशी कनेक्ट करताना SSL एनक्रिप्शनचा वापर करा

en: SS&L
mr: SSL (&L)

en: WARNING: Using no encryption is highly insecure
mr: चेतावणी: कोणतेही एनक्रिप्शन न वापरणे हे अतिशय असुरक्षित असते

en: Use &GMX
mr: GMX वापरा (&G)

en: &Test email
mr: चाचणीचे ईमेल पाठवा (&T)

en: Turn on the &Content server
mr: सामग्री सर्व्हर चालू करा (&C)

en: Required component missing
mr: आवश्यक असलेला घटक बेपत्ता आहे

en: This computer is missing the Windows MediaPack, which is needed for calibre. Instructions for installing it are <a href="{0}">available here</a>.
mr: या संगणकात कॅलिबरच्या गरजेचा असणारा Windows MediaPack बेपत्ता आहे. तो इंस्टॉल करायच्या सूचना <a href="{0}">येथे उपलब्ध आहेत</a>.

en: BIBTEX catalog generator
mr: BIBTEX कॅटालॉग जनित्र

en: Output field to sort on.
    Available fields: author_sort, id, rating, size, timestamp, title.
    Default: '%default'
    Applies to: BIBTEX output format
mr: क्रमवारी लावण्यासाठी आउटपुट रकाना.
    उपलब्ध रकाने: author_sort, id, rating, size, timestamp, title.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यावर लागू होते: BIBTEX आउटपुट स्वरूप

en: BibTeX file encoding output.
    Available types: utf8, cp1252, ascii.
    Default: '%default'
    Applies to: BIBTEX output format
mr: BibTeX फाईल एनकोडिंग आउटपुट.
    उपलब्ध पर्याय: utf8, cp1252, ascii.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यावर लागू होते: BIBTEX आउटपुट स्वरूप

en: BibTeX file encoding flag.
    Available types: strict, replace, ignore, backslashreplace.
    Default: '%default'
    Applies to: BIBTEX output format
mr: BibTeX फाईल एनकोडिंग फ्लॅग.
    उपलब्ध प्रकार: strict, replace, ignore, backslashreplace.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यावर लागू होते: BIBTEX आउटपुट स्वरूप

en: Entry type for BibTeX catalog.
    Available types: book, misc, mixed.
    Default: '%default'
    Applies to: BIBTEX output format
mr: BibTeX कॅटालॉगसाठी प्रविष्टीचा प्रकार.
    उपलब्ध प्रकार: book, misc, mixed.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यावर लागू होतो: BIBTEX आउटपुट स्वरूप

en: CSV/XML catalog generator
mr: CSV/XML कॅटालॉग जनित्र

en: The fields to output when cataloging books in the database.  Should be a comma-separated list of fields.
    Available fields: %(fields)s,
    plus user-created custom fields.
    Example: %(opt)s=title,authors,tags
    Default: '%%default'
    Applies to: CSV, XML output formats
mr: डेटाबेसमध्ये पुस्तके कॅटालॉग करताना आउटपुट करायचे रकाने. स्वल्पविरामाने विभाजित केलेल्या रकान्यांची यादी असायला हवी.
    उपलब्ध रकाने: %(fields)s,
    व प्रयोक्त्याने बनवलेले सानुकूल रकाने.
    उदाहरण: %(opt)s=title,authors,tags
    डिफॉल्ट: '%%default'
    यांवर लागू होते: CSV, XML आउटपुट स्वरूप

en: Output field to sort on.
    Available fields: author_sort, id, rating, size, timestamp, title_sort
    Default: '%default'
    Applies to: CSV, XML output formats
mr: क्रमवारी लावण्यासाठी आउटपुट रकाना.
    उपलब्ध रकाने: author_sort, id, rating, size, timestamp, title_sort
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांच्यावर लागू होते: CSV, XML आउटपुट स्वरूप

en: AZW3/EPUB/MOBI catalog generator
mr: AZW3/EPUB/MOBI कॅटालॉग जनित्र

en: Include 'Authors' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'लेखक' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Include 'Descriptions' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'वर्णने' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Include 'Genres' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'झाँरे' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Include 'Titles' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'शीर्षके' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Include 'Series' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'मालिका' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Include 'Recently Added' section in catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉगमध्ये 'अलीकडील जोडलेली' विभाग समाविष्ट करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होईल: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Custom field containing note text to insert in Description header.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: "वर्णन" शीर्षलेखात जोडण्यासाठी टिप्पणी मजकूर असलेला सानुकूल रकाना.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होतो: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Replace existing cover when generating the catalog.
    Default: '%default'
    Applies to: AZW3, EPUB, MOBI output formats
mr: कॅटालॉग उत्पन्न करताना अस्तित्वातील आवरणपृष्ठाची फेरबदल करा.
    डिफॉल्ट: '%default'
    यांवर लागू होतो: AZW3, EPUB, MOBI आउटपुट स्वरूप

en: Stored presets: {}
mr: संचित प्रिसेट: {}

en: Error: No stored presets.
mr: त्रुटी: कोणतेही संचित प्रीसेट नाहीत.

en: column not in book:
mr: पुस्तकात स्तंभ नाही:

en: Symbols
mr: चिन्हे

en: No genres to catalog.
mr: कॅटालॉग करण्यासाठी कोणतेही झाँरे नाहीत.

en: No books available to catalog
mr: कॅटालॉग करण्यासाठी कोणतीही पुस्तके उपलब्ध नाहीत

en: Titles
mr: शीर्षक

en: Genres
mr: झाँरे

en: Recently Added
mr: अलीकडे जोडलेले

en: Recently Read
mr: अलीकडे वाचलेले

en: Descriptions
mr: वर्णन

en: Sorting database
mr: डेटाबेसची क्रमवारी लावत आहे

en: Sorting titles
mr: शीर्षकांची क्रमवारी लावत आहे

en: No books to catalog.
    Check 'Excluded books' rules in the E-book options.
mr: कॅटालॉगमध्ये घालण्यासाठी कोणतीही पुस्तके नाहीत.
    तुमच्या ई-पुस्तक पर्यायांमध्ये 'वगळलेली पुस्तके' संबंधित नियम तपासा.

en: No books available to include in catalog
mr: कॅटालॉगमध्ये सामील करण्यासाठी कोणतीही पुस्तके उपलब्ध नाहीत

en: error in
mr: येथे त्रुटी:

en: Genres HTML
mr: झाँरे HTML

en: Titles HTML
mr: शीर्षक HTML

en: Descriptions HTML
mr: वर्णन HTML

en: Description HTML
mr: वर्णन HTML

en: NCX header
mr: NCX शीर्षलेखक

en: NCX for descriptions
mr: वर्णनांसाठी NCX

en: NCX for Series
mr: मालिकांसाठी NCX

en: Series beginning with %s
mr: %s वरून सुरू होणार्‍या मालिका

en: Series beginning with '%s'
mr: '%s' वरून सुरू होणार्‍या मालिका

en: NCX for Titles
mr: शीर्षकांसाठी NCX

en: Titles beginning with %s
mr: %s पासून सुरू होणारे शीर्षक

en: Titles beginning with '%s'
mr: '%s' पासून सुरू होणारे शीर्षक

en: NCX for Authors
mr: लेखकांसाठी NCX

en: Authors beginning with %s
mr: %s पासून सुरू होणारे लेखक

en: Authors beginning with '%s'
mr: '%s' पासून सुरू होणारे लेखक

en: NCX for Recently Added
mr: अलीकडील जोडलेल्यांसाठी NCX

en: NCX for Recently Read
mr: अलीकडील वाचलेल्यांसाठी NCX

en: NCX for genres
mr: झाँरेसाठी NCX

en: Generating OPF
mr: OPF उत्पन्न करत आहे

en: Thumbnails
mr: थंबनेल

en: Thumbnail
mr: थंबनेल

en: Saving NCX
mr: NCX सेव्ह करत आहे

en: Invalid titles
mr: अवैध शीर्षक

en: Extra titles
mr: अतिरिक्त शीर्षक

en: Invalid authors
mr: अवैध लेखक

en: Extra authors
mr: अतिरिक्त लेखक

en: Missing book formats
mr: बेपत्ता असलेले पुस्तकांचे स्वरूप

en: Extra book formats
mr: अतिरिक्त पुस्तक स्वरूप

en: Unknown files in books
mr: पुस्तकात अज्ञात फायली आहेत

en: Missing cover files
mr: बेपत्ता असलेल्या आवरणपृष्ठ फायली

en: Cover files not in database
mr: आवरणपृष्ठ फायली डेटाबेसमध्ये नाहीत

en: INVALID CONDITION
mr: अवैध शर्त

en: Path to library too long. Must be less than %d characters.
mr: पुस्तकालयाचा पाथ खूपच लांब आहे. तो %d कॅरॅक्टरपेक्षा कमी असायला हवा.

en:  (%s books)
mr:  (%s पुस्तके)

en: On device
mr: उपकरणावर

en: Series sort
mr: क्रमवारीसाठी मालिका

en: Title sort
mr: क्रमवारीसाठी शीर्षक

en: The title
mr: शीर्षक

en: The authors
mr: लेखक

en: The tags
mr: टॅग

en: The series
mr: मालिका

en: The rating
mr: रेटिंग

en: The ISBN
mr: ISBN

en: The publisher
mr: प्रकाशक

en: The date
mr: दिनांक

en: The published date
mr: प्रकाशनाचा दिनांक

en: The language(s) of this book
mr: या पुस्तकाची (किंवा पुस्तकाच्या) भाषा

en: The calibre internal id
mr: कॅलिबर अंतर्गत आयडी

en: Options to control saving to disk
mr: डिस्कवर सेव्ह करणे नियंत्रित करण्यासाठी पर्याय

en: Convert paths to lowercase.
mr: पाथांचे लोवरकेसमध्ये रुपांतर करा.

en: Replace whitespace with underscores.
mr: व्हाइटस्पेसची अंडरस्कोरांशी फेरबदल करा.

en: Save any data files associated with the book when saving the book
mr: पुस्तक सेव्ह करताना पुस्तकाशी संबंधीत सर्व डेटा फायली सेव्ह करा

en: Failed to calculate path for save to disk. Template: %(templ)s
    Error: %(err)s
mr: डिस्कवर सेव्ह करण्यासाठी पाथाचे गणित करण्यात अपयशी. साचा: %(templ)s
    त्रुटी: %(err)s

en: Edit the text and styles inside e-books
mr: ई-पुस्तकांच्या आतले मजकूर आणि स्टाईल संपादित करा

en: Read e-books in over a dozen different formats
mr: एक डझनापेक्षा अधिक वेगवेगळ्या स्वरूपांमधील ई-पुस्तक वाचा

en: The calibre E-book viewer allows you to read e-books in over a dozen different formats.
mr: कॅलिबर ई-पुस्तक दृश्यकाने तुम्ही डझनापेक्षा जास्त स्वरूपांमधील ई-पुस्तके वाचू शकता.

en: Command Line Interface
mr: कमांड लाईन इंटरफेस

en: Change language
mr: भाषा बदला

en: Date: {timestamp}
mr: दिनांक: {timestamp}

en: Published: {pubdate}
mr: प्रकाशित केले: {pubdate}

en: Publisher: {publisher}
mr: प्रकाशक: {publisher}

en: Show
mr: दाखवा

en: Change library
mr: पुस्तकालय बदला

en: Change library to:
mr: पुस्तकालय बदला:

en: {0} is not a valid IP address/network, with error: {1}
mr: {0} हा एक वैध आय.पी. पत्ता/नेटवर्क नाही. त्रुटी आढळली: {1}

en: username [password]
mr: प्रयोक्ता नाव [पासवर्ड]

en: username is required
mr: प्रयोक्ता नाव आवश्यक आहे

en: username
mr: प्रयोक्ताचे नाव

en: username and operation are required
mr: प्रयोक्ता नाव आणि क्रिया आवश्यक

en: Unknown command: {}
mr: अज्ञात आज्ञा: {}

en: What do you want to do?
mr: तुम्हाला काय करायचे आहे?

en: default
mr: डिफॉल्ट

en: No choice selected, exiting...
mr: कोणताही पर्याय निवडला नाही, बाहेर पडत आहे...

en: %s is not a valid choice, try again
mr: %s हा वैध पर्याय नाही, पुन्हा प्रयत्न करा

en: Existing user names:
mr: अस्तित्वातले प्रयोक्ता नाव:

en: There are no users, you must first add an user
mr: प्रयोक्ते नाहीत. तुम्ही आधी एक प्रोयक्ता जोडायला हवा

en: The username %s does not exist
mr: %s हे प्रयोक्ता नाव अस्तित्वात नाही

en: Enter the username
mr: प्रयोक्ता नाव प्रविष्ट करा

en: Enter the new password for %s:
mr: %s साठी नवीन पासवर्ड प्रविष्ट करा:

en: Empty passwords are not allowed
mr: रिकामा पासवर्ड अनुमत नाहीत

en: Re-enter the new password for %s, to verify:
mr: पडताळण्यास %s साठीचा पासवर्ड पुन्हा प्रविष्ट करा:

en: Passwords do not match
mr: पासवर्ड जुळत नाहीत

en: User %s added successfully!
mr: %s हा प्रयोक्ता यशस्वीरित्या जोडला गेला!

en: Are you sure you want to remove the user %s?
mr: तुम्हाला %s हा प्रयोक्ता नक्की काढून टाकायचा आहे का?

en: User %s successfully removed!
mr: %s हा प्रयोक्ता यशस्वीरित्या काढून टाकला गेला!

en: Password for %s successfully changed!
mr: %s साठीचा पासवर्ड यशस्वीरित्या बदलला गेला!

en: Current password for {0} is: {1}
mr: {0} साठीचा वर्तमान पासवर्ड हा आहे: {1}

en: Change per-library restrictions
mr: प्रत्येक पुस्तकालयानुसार निर्बंध बदला

en: Enter the name of the library:
mr: पुस्तकालयाचे नाव प्रविष्ट करा:

en: Another restriction?
mr: आणखीन एक निर्बंध?

en: Enter a comma separated list of library names:
mr: पुस्तकालयांची नावे स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली अशी यादी प्रविष्ट करा:

en: Show password for {}
mr: {} साठीचा पासवर्ड दाखवा

en: Add a new user
mr: नवीन प्रोयक्ता जोडा

en: Edit an existing user
mr: अस्तित्वातला प्रयोक्ता संपादित करा

en: Remove a user
mr: प्रोयक्ता काढून टाका

en: one item | {} items
mr[0]: एक वस्तू
mr[1]: {} वस्तू

en: RATING: %s<br />
mr: रेटिंग: %s<br />

en: TAGS: %s<br />
mr: टॅग: %s<br />

en: SERIES: %(series)s [%(sidx)s]<br />
mr: मालिका: %(series)s [%(sidx)s]<br />

en: Books in your library
mr: तुमच्या पुस्तकालयातील पुस्तके

en: Books sorted by
mr: यानुसार क्रमवारी लावलेली पुस्तके:

en: Library:
mr: पुस्तकालय:

en: Change calibre library to:
mr: कॅलिबर पुस्तकालय बदलून हे वापरा:

en: Path to the SSL certificate file
mr: SSL प्रमाणपत्र फायलीचा पाथ

en: Max. size of single HTTP header (in KB)
mr: एका HTTP हेडरचा कमाल आकार (कि.बा.)

en: Maximum number of worker processes
mr: कामगार प्रक्रियांची कमाल संख्या

en: Maximum time for worker processes
mr: कामगार प्रक्रियांसाठीचा कमाल वेळ

en: Number of books to show in a single page
mr: एका पानात दाखवायच्या पुस्तकांची संख्या

en: The number of books to show in a single page in the browser.
mr: ब्राउझरमध्ये एका पानावर दाखवायच्या पुस्तकांची संख्या.

en: Advertise OPDS feeds via BonJour
mr: BonJour द्वारे OPDS फीडांची जाहिरात करा

en: Maximum number of books in OPDS feeds
mr: OPDS फीडांमधील पुस्तकांची कमाल संख्या

en: Max. log file size (in MB)
mr: कमाल नोंदवही फाईलचा आकार (मे.बा.)

en: Log HTTP 404 (Not Found) requests
mr: HTTP 404 (सापडले नाही) विनंत्यांची नोंद करा

en: Path to user database
mr: प्रयोक्ता डेटाबेसचा पाथ

en: Choose the type of authentication used
mr: वापरलेले प्रमाणीकरणाचे प्रकार निवडा

en: Ignored user-defined metadata fields
mr: प्रयोक्त्याने निश्चित केलेले मेटाडेटा रकाने दुर्लक्ष करा

en: Comma separated list of user-defined metadata fields that will not be displayed by the Content server in the /opds and /mobile views. For example: {}
mr: सामग्रीच्या /opds आणि /mobile दृश्यांमध्ये न दाखवले जाणार्‍या प्रयोक्ताने निश्चित केलेल्या मेटाडेटा रकान्यांची स्वल्पविरामाने विभाजित केलेली यादी. उदाहरणार्थ: {}

en: Choose the default book list mode
mr: पुस्तकांच्या यादीचे डिफॉल्ट मोड निवडा

en: By default, this option is disabled.
mr: डिफॉल्टने हा पर्याय निष्क्रिय असतो.

en: By default, this option is enabled.
mr: डिफॉल्टने हा पर्याय सक्रिय असतो.

en: Run process in background as a daemon (Linux only).
mr: प्रक्रिया पार्श्वभूमीत डीमन म्हणून चालवा (केवळ लिनक्ससाठी).

en: Interrupted by user
mr: प्रयोक्ताने खंडित केले

en: There is no calibre library at: %s
mr: येथे कोणतीही कॅलिबर पुस्तकालय नाही: %s

en: You must specify at least one calibre library
mr: किमान एक कॅलिबर पुस्तकालय विनिर्दिष्ट करायला हवे

en: The username %s already exists
mr: %s हे प्रयोक्ता नाव आधीच अस्तित्वात आहे

en: Existing password is incorrect
mr: अस्तित्वातला पासवर्ड चुकीचा आहे

en: Usage
mr: वापर

en: Created by
mr: निर्माता

en: Options
mr: पर्याय

en: Pattern to guess metadata from filenames
mr: फायलींच्या नावाने मेटाडेटाचा अंदाज लावण्यासाठी पॅटर्न

en: Path to folder in which your library of books is stored
mr: तुमच्या पुस्तकांचे पुस्तकालय जिथे स्टोअर केले आहे त्या फोल्डरचा पाथ

en: The language in which to display the user interface
mr: युझर इंटरफेस दाखवण्यासाठीची भाषा

en: Ordered list of formats to prefer for input.
mr: इनपुटसाठी पसंत करण्यास स्वरूपांची क्रमित यादी.

en: Read metadata from files
mr: फायलींमधून मेटाडेटा वाचा

en: Swap author first and last names when reading metadata
mr: मेटाडेटा वाचताना लेखकाचे पहिले व शेवटचे नाव स्वॅप करा

en: Tags to apply to books added to the library
mr: पुस्तकालयात जोडलेल्या पुस्तकांवर लागू करायचे टॅग

en: Mark newly added books. The mark is a temporary mark that is automatically removed when calibre is restarted.
mr: नव्याने जोडलेली पुस्तके चिन्हांकित करा. चिन्हांकित केल्यावर एक तात्पुरता चिन्ह लावला जाईल जो कॅलिबर रिस्टार्ट केल्यावर आपोआप काढून टाकला जाईल.

en: List of named saved searches
mr: नामांकित सेव्ह केलेल्या शोधांची यादी

en: User-created Tag browser categories
mr: प्रयोक्त्याने बनवलेले "टॅग ब्राउझर" वर्ग

en: How and when calibre updates metadata on the device.
mr: कॅलिबर उपकरणावरील मेटाडेटा कसा व कधी अपडेट करतो.

en: Settings and plugins
mr: सेटिंग आणि प्लगइन

en: File is open in another process
mr: फाईल दुसर्‍या प्रॉसेसमध्ये उघडी आहे

en: TEMPLATE ERROR
mr: साच्यात त्रुटी

en: the end of the program
mr: प्रोग्रामची शेवट

en: {0}: {1} near {2} on line {3}
mr: {0}: {3} या ओळीवर {2} च्या जवळ {1}

en: {0}: {1} near {2}
mr: {0}: {2} च्या जवळ {1}

en: 'End of program'
mr: 'प्रोग्रामचे शेवट'

en: Failed to scan program. Invalid input '{0}'
mr: प्रोग्राम स्कॅन करण्यात अपयशी. अवैध इनपुट: '{0}'

en: Expected end of program, found '{0}'
mr: प्रोग्रामचा अंत अपेक्षित होता पण हे सापडले: '{0}'

en: Expected '{0}', found '{1}'
mr: '{0}' अपेक्षित होते, '{1}' सापडले

en: Unknown function {0}
mr: अज्ञात कार्य {0}

en: Incorrect number of arguments for function {0}
mr: {0} या कार्यासाठी आर्ग्युमेंट्सची चुकीची संख्या

en: Expected an expression, found '{0}'
mr: एक्सप्रेशन अपेक्षित होता पण हे सापडले: '{0}'

en: {0} outside of for loop
mr: {0} हे "फॉर" लूपच्या बाहेर आहे

en: Don't call {0}. Instead use {1}
mr: {0} कॉल करू नका. त्याबदली {1} वापरा

en: Invalid character name '{0}'
mr: अवैध कॅरॅक्टर नाव '{0}'

en: Incorrect number of arguments
mr: आर्ग्यूमेंट्सची संख्या चुकीची आहे

en: Error in function {0} :: {1}
mr: {0} या कार्यात त्रुटी :: {1}

en: No function named {!r} exists
mr: {!r} या नावाचे कोणतेही कार्य अस्तित्वात नाही

en: {0}: {1} must be an integer
mr: {0}: {1} हे पूर्णांक असायला हवे

en: Unknown field '{0}'
mr: अज्ञात रकाना '{0}'

en: Field '{0}' is either not a field or not a list
mr: '{0}' हा रकाना एक तर रकाना नाही, नाही तर यादी नाही

en: Error during string comparison: operator '{0}'
mr: स्ट्रिंग तुलना करताना त्रुटी: ऑपरेटर '{0}'

en: Function {0}: invalid character name '{1}
mr: कार्य {0}: अवैध कॅरॅक्टर नाव '{1}

en: Error in function {0} on line {1} : {2} - {3}
mr: ओळ {1} वर कार्य {0} मध्ये त्रुटी : {2} - {3}

en: %s: unknown function
mr: %s: अज्ञात कार्य

en: No such variable {0}
mr: {0} असा कोणताही चल नाही

en: Get values from metadata
mr: मेटाडेटातून मूल्य काढून घ्या

en: Boolean
mr: बूलीय

en: Case changes
mr: केस बदल

en: Date functions
mr: दिनांक कार्य

en: Database functions
mr: डेटाबेस कार्य

en: URL functions
mr: URL कार्य

en: The function {} can be used only in the GUI
mr: {} हे कार्य फक्त GUI मध्ये वापरता येते

en: In function {}: The database has been closed
mr: {} या कार्यात: डेटाबेस बंद केला गेला आहे

en: strcat_max requires 2 or more arguments
mr: strcat_max ला 2 किंवा अधिक आर्ग्युमेंट लागतात

en: first argument to strcat_max must be an integer
mr: strcat_max याचे पहिले आर्ग्युमेंट पूर्णांक असायला हवे

en: {} requires 2 or 4 arguments
mr: {} ला 2 किंवा 4 आर्ग्युमेंट आवश्यक आहेत

en: Function {0}: Unknown field '{1}'
mr: कार्य {0}: अज्ञात रकाना '{1}'

en: Function {0}: field '{1}' is not a date
mr: कार्य {0}: '{1}' या रकान्यात दिनांक नाही

en: Invalid 'List, separator' pairs. Every list must have one associated separator
mr: अवैध 'यादी, विभाजय' जोड्या. प्रत्येक यादीला एक संबंधित विभाजक असायला हवा

en: {0}: error: {1}
mr: {0}: त्रुटी: {1}

en: connected_device_name: invalid storage location "{}"
mr: connected_device_name: अवैध स्टोरेज स्थान "{}"

en: check_yes_no requires the field be a Yes/No custom column
mr: check_yes_no यासाठी रकाना होय/नाही सानुकूल स्तंभ असणे आवश्यक आहे

en: The column {} doesn't exist
mr: {} हा स्तंभ अस्तित्वात नाही

en: {} requires at least 3 arguments
mr: {} ला किमान 3 आर्ग्युमेंट आवश्यक आहेत

en: {} requires at least 5 arguments
mr: {} ला किमान 5 आर्ग्युमेंट आवश्यक आहेत

en: {} requires at least one group of 3 arguments
mr: {} ला 3 आर्ग्युमेंट असणारा किमान एक गट आवश्यक आहेत

en: Unnamed image
mr: अनामांकित चित्र

en: Waiting...
mr: प्रतीक्षा करत आहे...

en: Aborted, taking too long
mr: खूपच वेळ लागत असल्यामुळे खंडित केले

en: Stopped
mr: थांबवले

en: Working...
mr: काम करत आहे...

en: Brazilian Portuguese
mr: ब्राझिलियन पोर्तुगीझ

en: Simplified Chinese
mr: सरळीकृत चिनी

en: Traditional Chinese
mr: पारंपरिक चिनी

en: Indian Bengali
mr: भारतीय बंगाली

en: Bangladeshi Bengali
mr: बांग्लादेशीय बंगाली

en: English
mr: इंग्रजी

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: Copy Link
mr: लिंक कॉपी करा

en: &Select All
mr: सर्व निवडा (&S)

en: Copy &Link Location
mr: लिंकचे स्थान कॉपी करा (&L)

en: Paste and Match Style
mr: पेस्ट करून स्टाईल जुळवा

en: Directions
mr: दिशा

en: Left to Right
mr: डावीकडून उजवीकडे

en: Right to Left
mr: उजवीकडून डावीकडे

en: Close without Saving
mr: सेव्ह न करता बंद करा

en: Close Tab
mr: टॅब बंद करा

en: Ukraine
mr: युक्रेन

en: Extra characters at end of search
mr: शोधाच्या शेवटी अतिरिक्त कॅरॅक्टर

en: missing )
mr: ) बेपत्ता

en: Unknown saved search: {}
mr: अज्ञात सेव्ह केलेला शोध: {}

en: Unknown error in saved search: {0}
mr: सेव्ह केलेल्या शोधात अज्ञात त्रुटी: {0}

en: File to attach to the email
mr: ईमेलला संलग्न करायची फाईल

en: Subject of the email
mr: ईमेलचा विषय

en: Host name of localhost. Used when connecting to SMTP server.
mr: localhost चे होस्टनेम. SMTP सर्व्हरशी कनेक्ट करताना याचा वापर होतो.

en: An SMTP relay server to use to send mail.
mr: मेल पाठवण्यासाठी SMTP रीले सर्व्हर.

en: Username for relay
mr: रिलेसाठी प्रयोक्ता नाव

en: Password for relay
mr: रिलेसाठी पासवर्ड

en: Timeout for connection
mr: कनेक्शनसाठी टाईमआउट

en: Control email delivery
mr: ईमेल पोचवणी नियंत्रित करा

en: The main calibre program, used to manage your collection of e-books
mr: मुख्य कॅलिबर प्रोग्राम, ज्याने तुम्ही तुमचा ई-पुस्तकांचा संग्रह व्यविस्थापित करू शकता

en: The calibre E-book editor. It can be used to edit common e-book formats.
mr: कॅलिबर ई-पुस्तक संपादक. याने सामान्य ई-पुस्तक स्वरूपांचे संपादन करता येते.

en: The calibre E-book viewer. It can view most known e-book formats.
mr: कॅलिबरचे ई-पुस्तक दृश्यक. हा बहुतेक ज्ञात असलेले ई-पुस्तक स्वरूप वाचू शकतो.

en: %s Document
mr: %s दस्तऐवज

en: Unknown section
mr: अज्ञात अनुभाग

en: Unknown feed
mr: अज्ञात फीड

en: Untitled article
mr: अज्ञात लेख

en: Unknown News Source
mr: बातम्यांचे अज्ञात स्रोत

en: Article download aborted
mr: लेख डाउनलोड करणे खंडित केले

en: Failed to download %s
mr: %s डाउनलोड करण्यात अपयशी

en: The "%s" recipe needs a username and password.
mr: "%s" या पाककृतीसाठी प्रयोक्ता नाव आणि पासवर्ड आवश्यक आहे.

en: Failed to download the following articles:
mr: खालील लेख डाउनलोड करण्यात अपयशी:

en: Failed to download parts of the following articles:
mr: खालील लेखांचे काही भाग डाउनलोड करण्यात अपयशी:

en:  from
mr:  कडून

en: 	Failed links:
mr: 	अपयशी झालेल्या लिंक:

en: Could not fetch article.
mr: लेक आणता आला नाही.

en: Run with -vv to see the reason
mr: कारण पाहण्यासाठी -vv सहित चालवा

en: Fetching feeds...
mr: फीड आणत आहे...

en: Trying to download cover...
mr: आवरणपृष्ठ डाउनलोड करायचा प्रयत्न करत आहे...

en: Generating masthead...
mr: मास्टहेड उत्पन्न करत आहे...

en: Starting download in a single thread... | Starting download [{} threads]...
mr[0]: एका धाग्यात डाउनलोड सुरू करत आहे...
mr[1]: डाउनलोड सुरू करत आहे [{} धागे]...

en: Feeds downloaded to %s
mr: फीड %s येथे डाउनलोड केले

en: Could not download cover: %s
mr: आवरणपृष्ठ डाउनलोड करता आले नाही: %s

en: Downloading cover from %s
mr: %s वरून आवरणपृष्ठ डाउनलोड करत आहे

en: Masthead image downloaded
mr: मास्टहेड चित्र डाउनलोड केले

en: Articles in this issue:
mr: या अंकातील लेख:

en: Article downloaded: %s
mr: लेख डाउनलोड केला: %s

en: Article download aborted: %s
mr: लेख डाउनलोड करणे खंडित केले: %s

en: Article download failed: %s
mr: लेख डाउनलोड अपयशी: %s

en: Fetching feed
mr: फीड आणत आहे

en: Scheduled
mr: शेड्यूल केलेले

en: Main menu
mr: मुख्य मेन्यू

en: Section menu
mr: अनुभाग मेन्यू

en: Articles
mr: लेख

en: Base folder into which URL is saved. Default is %default
mr: तो पायाभूत फोल्डर ज्यात URL सेव्ह केले जाते. डिफॉल्ट %default आहे

en: The maximum number of files to download. This only applies to files from <a href> tags. Default is %default
mr: फायली डाउनलोड करायची कमाल संख्या. हे केवळ <a href> टॅगपासूनच्या फायलींवर लागू होते. डिफॉल्ट %default आहे

en: Do not download CSS stylesheets.
mr: CSS स्टाईलशीट डाउनलोड करू नका.

en: OK
mr: ठीक आहे

en: Save All
mr: सर्व सेव्ह करा

en: Open
mr: उघडा

en: &Yes
mr: होय (&Y)

en: Yes to &All
mr: सर्वांना होय (&A)

en: &No
mr: नाही (&N)

en: N&o to All
mr: सर्वांना नाही (&o)

en: Abort
mr: खंडित करा

en: Retry
mr: पुन्हा प्रयत्न करा

en: Close
mr: बंद करा

en: Apply
mr: लागू करा

en: Reset
mr: रिसेट

en: Restore Defaults
mr: डिफॉल्ट पुनर्स्थापित करा

en: Hu&e:
mr: वर्ण (&e):

en: &Sat:
mr: पूर्ति (&S):

en: &Val:
mr: मूल्य (&V):

en: &Red:
mr: लाल (&R):

en: &Green:
mr: हिरवा (&G):

en: Bl&ue:
mr: निळा (&u):

en: A&lpha channel:
mr: आलफा चॅनल (&l):

en: &HTML:
mr: HTML (&H):

en: Select Color
mr: रंग निवडा

en: &Basic colors
mr: पायाभूत रंग (&B)

en: &Custom colors
mr: सानुकूल रंग (&C)

en: &Add to Custom Colors
mr: सानुकूल रंगांमध्ये जोडा (&A)

en: &Pick Screen Color
mr: पडद्याचा रंग निवडा (&P)

en: Select Font
mr: फाँट निवडा

en: &Font
mr: फाँट (&F)

en: Font st&yle
mr: फाँटची शैली (&y)

en: &Size
mr: आकार (&S)

en: Effects
mr: इफेक्ट

en: Stri&keout
mr: मध्यरेखित करा (&k)

en: Sample
mr: नमुना

en: Wr&iting System
mr: लेखनाची लिपी (&i)

en: Left edge
mr: डावीकडची कड

en: Right edge
mr: उजवीकडची कड

en: Page left
mr: डावीकडचे पान

en: Page up
mr: वरचे पान

en: Page down
mr: खालचे पान

en: Page right
mr: उजवीकडचे पान

en: Scroll left
mr: डावीकडे स्क्रोल करा

en: Scroll up
mr: वर स्क्रोल करा

en: Scroll down
mr: खाली स्क्रोल करा

en: Scroll right
mr: उजवीकडे स्क्रोल करा

en: Add separator after completing an author name
mr: लेखकाचे नाव पूर्ण केल्यानंतर विभाजक जोडा

en: Splitting multiple author names
mr: अनेक लेखकांची नावे अलग करणे

en: Control partitioning of Tag browser
mr: टॅग ब्राउझरचे विभाजन नियंत्रित करा

en: Specify columns to sort the booklist by on startup
mr: स्टार्टअपवर पुस्तकांच्या यादीचे क्रम लावण्यास स्तंभ विनिर्दिष्ट करा

en: Control how dates are displayed
mr: दिनांक कसे दाखवले जातात हे नियंत्रित करा

en: Specify a folder calibre should connect to at startup
mr: स्टार्टअपवर कॅलिबरने ज्या फोल्डरशी कनेक्ट करायचे तो फोल्डर विनिर्दिष्ट करा

en: Specify renaming rules for SONY collections
mr: SONY संग्रहांवर नाव बदलण्याचे नियम विनिर्दिष्ट करा

en: Specify how SONY collections are sorted
mr: SONY संग्रहांची क्रमवारी कशी लावली जाते हे विनिर्दिष्ट करा

en: Control how tags are applied when copying books to another library
mr: पुस्तके एका दुसर्‍या पुस्तकालयात कॉपी करताना टॅग कसे लागू केले जातात याचे नियंत्रण करा

en: Set the maximum number of sort 'levels'
mr: क्रमवारी 'स्तरांची' कमाल संख्या सेट करा

en: Control behavior of the book list
mr: पुस्तकाच्या यादीची वागणूक नियंत्रित करा

en: Language to use when sorting
mr: क्रमवारी लावताना वापरायची भाषा

en: The number of seconds to wait before sending emails
mr: ईमेल पाठवण्याअगोदर किती सेकंद थांबायचे याची संख्या

en: The maximum width and height for covers saved in the calibre library
mr: कॅलिबर पुस्तकालयात सेव्ह केलेल्या आवरणपृष्ठांसाठीची कमाल रुंदी आणि उंची

en: Where to send downloaded news
mr: डाउनलोड केलेल्या बातम्या कुठे पाठवायचे

en: Number of recently viewed books to show
mr: अलीकडे पाहिलेली किती पुस्तके दाखवायची याची संख्या

en: Right-clicking the "View" button shows a list of recently viewed books. Control
    how many should be shown, here.
mr: "पाहा" बटणावर राइट-क्लिक केल्याने अलीकडे उघडलेल्या पुस्तकांची यादी दाखवली जाते.
    किती दाखवायला
    हवीत त्यांचे येथे नियंत्रण करा.

en: Sort the list of libraries alphabetically
mr: पुस्तकालयांच्या यादीची वर्णक्रमाने क्रमवारी लावा

en: Choose available output formats for conversion
mr: रुपांतरासाठी उपलब्ध असलेले आउटपुट स्वरूप निवडा

en: Set the thumbnail image quality used by the Content server
mr: सामग्री सर्व्हरने वापरल्या जाणार्‍या थंबनेल चित्राची गुणवत्ता सेट करा

en: Value for undefined numbers when sorting
mr: क्रमवारी लावताना अनिश्चित संख्यांचे मूल्य

en: Set the first day of the week for calendar popups
mr: कॅलेंडर पॉपअपांसाठी आठवड्याचा पहिला दिवस सेट करा

en: It must be one of the values Default, Sunday, Monday, Tuesday, Wednesday,
    Thursday, Friday, or Saturday, all in English, spelled exactly as shown.
mr: मूल्य यांच्यातून एक असायला हवे: Default, Sunday, Monday, Tuesday, Wednesday,
    Thursday, Friday, किंवा Saturday, सर्व इंग्रजीत व दिल्याप्रमाणे वर्णलेखन असून.

en: East Asian language to use for transliteration
mr: लिप्यंतरण करण्यासाठी वापरायची पूर्व आशियाई भाषा
