calibre - en to ta translation catalogue (37 entries)

en: Virtual libraries
ta: மெய்நிகர் நூலகங்கள்

en: In calibre, a Virtual library is a way to tell calibre to open only a subset of a normal library. For example, you might want to only work with books by a certain author, or books having only a certain tag. Using Virtual libraries is the preferred way of partitioning your large book collection into smaller sub collections. It is superior to splitting up your library into multiple smaller libraries as, when you want to search through your entire collection, you can simply go back to the full library. There is no way to search through multiple separate libraries simultaneously in calibre.
ta: காலிபரில், ஒரு மெய்நிகர் நூலகம் என்பது ஒரு சாதாரண நூலகத்தின் துணைக்குழுவை மட்டுமே திறக்க காலிபரைக் கூற ஒரு வழியாகும். எடுத்துக்காட்டாக, நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட எழுத்தாளரின் புத்தகங்களுடன் மட்டுமே பணியாற்ற விரும்பலாம், அல்லது ஒரு குறிப்பிட்ட குறிச்சொல்லை மட்டுமே கொண்ட புத்தகங்கள். மெய்நிகர் நூலகங்களைப் பயன்படுத்துவது உங்கள் பெரிய புத்தக சேகரிப்பை சிறிய துணை சேகரிப்புகளாக பிரிப்பதற்கான விருப்பமான வழியாகும். உங்கள் நூலகத்தை பல சிறிய நூலகங்களாகப் பிரிப்பதில் இது சிறந்தது, உங்கள் முழு சேகரிப்பின் மூலமும் தேட விரும்பினால், நீங்கள் மீண்டும் முழு நூலகத்திற்குச் செல்லலாம். ஒரே நேரத்தில் பல தனித்தனி நூலகங்கள் மூலம் தேடுவதற்கு வழி இல்லை.

en: A Virtual library is different from a simple search. A search will only restrict the list of books shown in the book list. A Virtual library does that, and in addition it also restricts the entries shown in the :guilabel:`Tag browser` to the left. The Tag browser will only show tags, authors, series, publishers, etc. that come from the books in the Virtual library. A Virtual library thus behaves as though the actual library contains only the restricted set of books.
ta: ஒரு மெய்நிகர் நூலகம் ஒரு எளிய தேடலில் இருந்து வேறுபட்டது. ஒரு தேடல் புத்தக பட்டியலில் காட்டப்பட்டுள்ள புத்தகங்களின் பட்டியலை மட்டுமே கட்டுப்படுத்தும். ஒரு மெய்நிகர் நூலகம் அதைச் செய்கிறது, கூடுதலாக இது காட்டப்பட்டுள்ள உள்ளீடுகளையும் கட்டுப்படுத்துகிறது: கிலாபெல்: `குறிச்சொல் உலாவி` இடதுபுறம். குறிச்சொல் உலாவி மெய்நிகர் நூலகத்தில் உள்ள புத்தகங்களிலிருந்து வரும் குறிச்சொற்கள், ஆசிரியர்கள், தொடர், வெளியீட்டாளர்கள் போன்றவை மட்டுமே காண்பிக்கும். ஒரு மெய்நிகர் நூலகம் உண்மையான நூலகத்தில் தடைசெய்யப்பட்ட புத்தகங்களின் தொகுப்பைக் கொண்டிருப்பதைப் போல செயல்படுகிறது.

en: Creating Virtual libraries
ta: மெய்நிகர் நூலகங்களை உருவாக்குதல்

en: |vlb| To use a Virtual library click the :guilabel:`Virtual library` button located to the left of the Search bar and select the :guilabel:`Create Virtual library` option. As a first example, let's create a Virtual library that shows us only the books by a particular author. Click the :guilabel:`Authors` link as shown in the image below and choose the author you want to use and click OK.
ta: | vlb | ஒரு மெய்நிகர் நூலகத்தைப் பயன்படுத்த: கிலாபெல்: `மெய்நிகர் நூலகம்` பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்து தேடல் பட்டியின் இடதுபுறத்தில் அமைந்துள்ளது: கிலாபெல்:` மெய்நிகர் நூலகத்தை உருவாக்கவும். முதல் எடுத்துக்காட்டு, ஒரு குறிப்பிட்ட எழுத்தாளரின் புத்தகங்களை மட்டுமே நமக்குக் காண்பிக்கும் மெய்நிகர் நூலகத்தை உருவாக்குவோம். கீழே உள்ள படத்தில் காட்டப்பட்டுள்ளபடி: கிலாபெல்: `ஆசிரியர்கள்` இணைப்பு என்பதைக் சொடுக்கு செய்து, நீங்கள் பயன்படுத்த விரும்பும் ஆசிரியரைத் தேர்ந்தெடுத்து சரி என்பதைக் சொடுக்கு செய்யவும்.

en: vlb
ta: வி.எல்.பி.

en: The Create Virtual library dialog has been filled in for you. Click OK and you will see that a new Virtual library has been created, and automatically switched to, that displays only the books by the selected author. As far as calibre is concerned, it is as if your library contains only the books by the selected author.
ta: மெய்நிகர் நூலக உரையாடல் உங்களுக்காக நிரப்பப்பட்டுள்ளது. சரி என்பதைக் சொடுக்கு செய்க, தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட எழுத்தாளரால் புத்தகங்களை மட்டுமே காண்பிக்கும் புதிய மெய்நிகர் நூலகம் உருவாக்கப்பட்டு தானாகவே மாறுகிறது என்பதை நீங்கள் காண்பீர்கள். காலிபரைப் பொருத்தவரை, உங்கள் நூலகத்தில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட எழுத்தாளரின் புத்தகங்கள் மட்டுமே இருப்பது போலாகும்.

en: You can switch back to the full library at any time by once again clicking the :guilabel:`Virtual library` and selecting the entry named :guilabel:`<None>`.
ta: நீங்கள் எந்த நேரத்திலும் முழு நூலகத்திற்கு மாறலாம்: கிலாபெல்: `மெய்நிகர் நூலகம்` மற்றும் பெயரிடப்பட்ட நுழைவைத் தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம்: கிலாபெல்:` <oneneath> `.

en: Virtual libraries are based on *searches*. You can use any search as the basis of a Virtual library. The Virtual library will contain only the books matched by that search. First, type in the search you want to use in the Search bar or build a search using the :guilabel:`Tag browser`. When you are happy with the returned results, click the :guilabel:`Virtual library` button, choose :guilabel:`Create library` and enter a name for the new Virtual library. The Virtual library will then be created based on the search you just typed in. Searches are very powerful, for examples of the kinds of things you can do with them, see :ref:`search_interface`.
ta: மெய்நிகர் நூலகங்கள் *தேடல்களை *அடிப்படையாகக் கொண்டவை. மெய்நிகர் நூலகத்தின் அடிப்படையாக நீங்கள் எந்த தேடலையும் பயன்படுத்தலாம். மெய்நிகர் நூலகத்தில் அந்த தேடலுடன் பொருந்தக்கூடிய புத்தகங்கள் மட்டுமே இருக்கும். முதலில், நீங்கள் தேடல் பட்டியில் பயன்படுத்த விரும்பும் தேடலில் தட்டச்சு செய்க அல்லது: கிலாபெல்: `குறிச்சொல் உலாவி` ஐப் பயன்படுத்தி தேடலை உருவாக்கவும். திரும்பிய முடிவுகளில் நீங்கள் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும்போது,: கிலாபெல்: `மெய்நிகர் நூலகம்` பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்து, தேர்வு: கிலாபெல்:` நூலகத்தை உருவாக்கவும்` மற்றும் புதிய மெய்நிகர் நூலகத்திற்கு ஒரு பெயரை உள்ளிடவும். நீங்கள் தட்டச்சு செய்த தேடலின் அடிப்படையில் மெய்நிகர் நூலகம் உருவாக்கப்படும். தேடல்கள் மிகவும் சக்திவாய்ந்தவை, அவற்றுடன் நீங்கள் செய்யக்கூடிய விசயங்களின் எடுத்துக்காட்டுகளுக்கு, காண்க: குறிப்பு: `search_interface`.

en: Examples of useful Virtual libraries
ta: பயனுள்ள மெய்நிகர் நூலகங்களின் எடுத்துக்காட்டுகள்

en: Books added to calibre in the last day::
ta: கடைசி நாளில் காலிபரில் சேர்க்கப்பட்ட புத்தகங்கள் ::

en: date:>1daysago
ta: தேதி:> 1 நாள் முன்பு

en: Books added to calibre in the last month::
ta: கடந்த மாதத்தில் காலிபரில் சேர்க்கப்பட்ட புத்தகங்கள் ::

en: date:>30daysago
ta: தேதி:> 30 வாரங்கள்

en: Books with a rating of 5 stars::
ta: 5 நட்சத்திரங்களின் மதிப்பீட்டைக் கொண்ட புத்தகங்கள் ::

en: rating:5
ta: மதிப்பீடு: 5

en: Books with a rating of at least 4 stars::
ta: குறைந்தது 4 நட்சத்திரங்களின் மதிப்பீட்டைக் கொண்ட புத்தகங்கள் ::

en: rating:>=4
ta: மதிப்பீடு:> = 4

en: Books with no rating::
ta: மதிப்பீடு இல்லாத புத்தகங்கள் ::

en: rating:false
ta: மதிப்பீடு: பொய்

en: Periodicals downloaded by the Fetch News function in calibre::
ta: காலிபர் ::

en: tags:=News and author:=calibre
ta: குறிச்சொற்கள்: = செய்தி மற்றும் ஆசிரியர்: = காலிபர்

en: Books with no tags::
ta: குறிச்சொற்கள் இல்லாத புத்தகங்கள் ::

en: tags:false
ta: குறிச்சொற்கள்: பொய்

en: Books with no covers::
ta: கவர்கள் இல்லாத புத்தகங்கள் ::

en: cover:false
ta: கவர்: பொய்

en: Working with Virtual libraries
ta: மெய்நிகர் நூலகங்களுடன் பணிபுரிதல்

en: You can edit a previously created Virtual library or remove it, by clicking the :guilabel:`Virtual library` and choosing the appropriate action.
ta: முன்னர் உருவாக்கிய மெய்நிகர் நூலகத்தை நீங்கள் திருத்தலாம் அல்லது அதை அகற்றலாம், இதைக் சொடுக்கு செய்வதன் மூலம்: `மெய்நிகர் நூலகம்` மற்றும் பொருத்தமான செயலைத் தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம்.

en: You can tell calibre that you always want to apply a particular Virtual library when the current library is opened, by going to :guilabel:`Preferences->Interface->Behavior`.
ta: தற்போதைய நூலகம் திறக்கப்படும்போது, ஒரு குறிப்பிட்ட மெய்நிகர் நூலகத்தை நீங்கள் எப்போதும் பயன்படுத்த விரும்புகிறீர்கள் என்று நீங்கள் சொல்லலாம்: கிலாபெல்: `விருப்பத்தேர்வுகள்-> இடைமுகம்-> நடத்தை`.

en: You can quickly use the current search as a temporary Virtual library by clicking the :guilabel:`Virtual library` button and choosing the :guilabel:`*current search` entry.
ta: தற்போதைய தேடலை தற்காலிக மெய்நிகர் நூலகமாக விரைவாகப் பயன்படுத்தலாம்: கிலாபெல்: `மெய்நிகர் நூலகம்` பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்து: கிலாபெல்:`*தற்போதைய தேடல்` நுழைவு.

en: You can display all available Virtual libraries as tabs above the book list. This is particularly handy if you like switching between Virtual libraries very often. Click the :guilabel:`Virtual library` button and select :guilabel:`Show Virtual libraries as tabs`. You can re-arrange the tabs by drag and drop and close ones you do not want to see. Closed tabs can be restored by right-clicking on the tab bar.
ta: கிடைக்கக்கூடிய அனைத்து மெய்நிகர் நூலகங்களையும் புத்தக பட்டியலுக்கு மேலே உள்ள தாவல்களாகக் காண்பிக்கலாம். மெய்நிகர் நூலகங்களுக்கு இடையில் அடிக்கடி மாற விரும்பினால் இது மிகவும் எளிது. என்பதைக் சொடுக்கு செய்க: கிலாபெல்: `மெய்நிகர் நூலகம்` பொத்தான் மற்றும் தேர்ந்தெடுக்கவும்: கிலாபெல்:` மெய்நிகர் நூலகங்களை தாவல்களாகக் காட்டுங்கள்`. நீங்கள் பார்க்க விரும்பாதவற்றை இழுத்து விடுங்கள் மற்றும் மூடுவதன் மூலம் தாவல்களை மீண்டும் ஏற்பாடு செய்யலாம். தாவல் பட்டியில் வலது சொடுக்கு செய்வதன் மூலம் மூடிய தாவல்களை மீட்டெடுக்க முடியும்.

en: Using Virtual libraries in searches
ta: தேடல்களில் மெய்நிகர் நூலகங்களைப் பயன்படுத்துதல்

en: You can search for books that are in a Virtual library using the ``vl:`` prefix. For example, ``vl:Read`` will find all the books in the *Read* Virtual library. The search ``vl:Read and vl:"Science Fiction"`` will find all the books that are in both the *Read* and *Science Fiction* Virtual libraries.
ta: `` வி.எல்: `` முன்னொட்டைப் பயன்படுத்தி மெய்நிகர் நூலகத்தில் உள்ள புத்தகங்களைத் தேடலாம். எடுத்துக்காட்டாக, `` vl: read`` அனைத்து புத்தகங்களையும் * read * மெய்நிகர் நூலகத்தில் காணலாம். தேடல் `` வி.எல்: வாசிப்பு மற்றும் வி.எல்: "அறிவியல் புனைகதை" `` * வாசிப்பு * மற்றும் * அறிவியல் புனைகதை * மெய்நிகர் நூலகங்கள் இரண்டிலும் உள்ள அனைத்து புத்தகங்களையும் கண்டுபிடிக்கும்.

en: The value following ``vl:`` must be the name of a Virtual library. If the Virtual library name contains spaces then surround it with quotes.
ta: பின்வரும் மதிப்பு `` வி.எல்: `` ஒரு மெய்நிகர் நூலகத்தின் பெயராக இருக்க வேண்டும். மெய்நிகர் நூலகப் பெயர் இடைவெளிகளைக் கொண்டிருந்தால், அதை மேற்கோள்களுடன் சூழ்ந்து கொள்ளுங்கள்.

en: One use for a Virtual library search is in the Content server. In :guilabel:`Preferences->Sharing over the net->Require username and password` you can limit the calibre libraries visible to a user. For each visible library you can specify a search expression to further limit which books are seen. Use ``vl:"Virtual library name"`` to limit the books to those in a Virtual library.
ta: மெய்நிகர் நூலக தேடலுக்கான ஒரு பயன்பாடு உள்ளடக்க சேவையகத்தில் உள்ளது. இல்: கிலாபெல்: `விருப்பத்தேர்வுகள்-> நிகரத்தைப் பகிர்வது-> பயனர்பெயர் மற்றும் கடவுச்சொல் தேவை` ஒரு பயனருக்குத் தெரியும் காலிபர் நூலகங்களை நீங்கள் கட்டுப்படுத்தலாம். காணக்கூடிய ஒவ்வொரு நூலகத்திற்கும் எந்த புத்தகங்கள் காணப்படுகின்றன என்பதை மேலும் கட்டுப்படுத்த ஒரு தேடல் வெளிப்பாட்டைக் குறிப்பிடலாம். மெய்நிகர் நூலகத்தில் உள்ளவர்களுக்கு புத்தகங்களை மட்டுப்படுத்த `` வி.எல்: "மெய்நிகர் நூலக பெயர்" `` பயன்படுத்தவும்.

en: Using additional restrictions
ta: கூடுதல் கட்டுப்பாடுகளைப் பயன்படுத்துதல்

en: You can further restrict the books shown in a Virtual library by using :guilabel:`Additional restrictions`. An additional restriction is saved search you previously created that can be applied to the current Virtual library to further restrict the books shown in a Virtual library. For example, say you have a Virtual library for books tagged as :guilabel:`Historical Fiction` and a saved search that shows you unread books, you can click the :guilabel:`Virtual Library` button and choose the :guilabel:`Additional restriction` option to show only unread Historical Fiction books. To learn about saved searches, see :ref:`saved_searches`.
ta: மெய்நிகர் நூலகத்தில் காட்டப்பட்டுள்ள புத்தகங்களை நீங்கள் மேலும் கட்டுப்படுத்தலாம்: கிலாபெல்: `கூடுதல் கட்டுப்பாடுகள்`. மெய்நிகர் நூலகத்தில் காட்டப்பட்டுள்ள புத்தகங்களை மேலும் கட்டுப்படுத்த தற்போதைய மெய்நிகர் நூலகத்திற்கு பயன்படுத்தக்கூடிய கூடுதல் கட்டுப்பாடு நீங்கள் முன்பு உருவாக்கிய தேடலை சேமிக்கிறது. எடுத்துக்காட்டாக, குறிக்கப்பட்ட புத்தகங்களுக்கான மெய்நிகர் நூலகம் உங்களிடம் உள்ளது என்று சொல்லுங்கள்: கிலாபெல்: `வரலாற்று புனைகதை` மற்றும் நீங்கள் படிக்காத புத்தகங்களைக் காட்டும் சேமிக்கப்பட்ட தேடல், நீங்கள்: கிலாபெல்:` மெய்நிகர் நூலகம்` பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்து தேர்வு செய்யலாம்: கிலாபெல்: `கூடுதல் படிக்காத வரலாற்று புனைகதை புத்தகங்களை மட்டுமே காண்பிப்பதற்கான கட்டுப்பாடு. சேமித்த தேடல்களைப் பற்றி அறிய, காண்க: குறிப்பு: `saved_searches`.
