calibre - en to ta translation catalogue (191 entries)

en: The E-book viewer
ta: மின் புத்தக பார்வையாளர்

en: calibre includes a built-in E-book viewer that can view all the major e-book formats. The E-book viewer is highly customizable and has many advanced features.
ta: காலிபர் ஒரு உள்ளமைக்கப்பட்ட மின்-புத்தக பார்வையாளரை உள்ளடக்கியது, இது அனைத்து முக்கிய மின் புத்தக வடிவங்களையும் காண முடியும். மின்-புத்தக பார்வையாளர் மிகவும் தனிப்பயனாக்கக்கூடியது மற்றும் பல மேம்பட்ட அம்சங்களைக் கொண்டுள்ளது.

en: Starting the E-book viewer
ta: மின் புத்தக பார்வையாளரைத் தொடங்குதல்

en: You can view any of the books in your calibre library by selecting the book and pressing the :guilabel:`View` button. This will open up the book in the E-book viewer. You can also launch the E-book viewer by itself from the Start menu in Windows.  On macOS, you can pin it to the dock and launch it from there. On Linux you can use its launcher in the desktop menus or run the command :command:`ebook-viewer`.
ta: புத்தகத்தைத் தேர்ந்தெடுத்து அழுத்துவதன் மூலம் உங்கள் காலிபர் நூலகத்தில் உள்ள எந்த புத்தகங்களையும் நீங்கள் காணலாம்: கிலாபெல்: `காண்க` பொத்தானை. இது மின் புத்தக பார்வையாளரில் புத்தகத்தைத் திறக்கும். சாளரங்களில் தொடக்க மெனுவிலிருந்து மின் புத்தக பார்வையாளரைத் தானே தொடங்கலாம். மேகோசில், நீங்கள் அதை கப்பல்துறைக்கு பொருத்தலாம் மற்றும் அங்கிருந்து தொடங்கலாம். லினக்சில் நீங்கள் அதன் துவக்கியை டெச்க்டாப் மெனுக்களில் பயன்படுத்தலாம் அல்லது கட்டளையை இயக்கலாம்: கட்டளை: `மின்புத்தக-பார்வையாளர்`.

en: Navigating around an e-book
ta: ஒரு மின் புத்தகத்தை சுற்றி செல்லவும்

en: You can "turn pages" in a book by either:
ta: நீங்கள் ஒரு புத்தகத்தில் "பக்கங்களைத் திருப்பலாம்":

en: Clicking in the left or right margin or the page with the mouse
ta: இடது அல்லது வலது விளிம்பு அல்லது சுட்டியுடன் பக்கத்தில் சொடுக்கு செய்க

en: Pressing the :kbd:`spacebar`, :kbd:`page up`, :kbd:`page down` or arrow keys
ta: அழுத்துகிறது: kbd: `spacebar`,: kbd:` page up`,: kbd: `பக்கம் கீழே` அல்லது அம்பு விசைகள்

en: On a touchscreen tapping on the text or swiping left and right
ta: ஒரு தொடுதிரை உரையில் தட்டும்போது அல்லது இடது மற்றும் வலது ச்விப்பிங்

en: You can access the viewer controls by either:
ta: பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளை நீங்கள் அணுகலாம்:

en: Right clicking on the text
ta: உரையில் வலது சொடுக்கு

en: Pressing the :kbd:`Esc` or :kbd:`Menu` keys
ta: அழுத்துகிறது: kbd: `esc` அல்லது: kbd:` மெனு` விசைகள்

en: On a touchscreen by tapping the top 1/3rd of the screen
ta: திரையின் முதல் 1/3 வது இடத்தைத் தட்டுவதன் மூலம் தொடுதிரையில்

en: The viewer has two modes, "paged" and "flow". In paged mode the book content is presented as pages, similar to a paper book. In flow mode the text is presented continuously, like in a web browser. You can switch between them using the viewer :guilabel:`Preferences` under :guilabel:`Page layout` or by pressing the :kbd:`Ctrl+M` key.
ta: பார்வையாளருக்கு இரண்டு முறைகள் உள்ளன, "பேச்" மற்றும் "ஓட்டம்". பேட் பயன்முறையில் புத்தக உள்ளடக்கம் ஒரு காகித புத்தகத்தைப் போலவே பக்கங்களாக வழங்கப்படுகிறது. ஓட்டம் பயன்முறையில் உரை தொடர்ந்து வலை உலாவியைப் போலவே வழங்கப்படுகிறது. பார்வையாளரைப் பயன்படுத்தி நீங்கள் அவர்களுக்கு இடையே மாறலாம்: கிலாபெல்: `விருப்பத்தேர்வுகள்` கீழ்: கிலாபெல்:` பக்க தளவமைப்பு` அல்லது அழுத்துவதன் மூலம்: kbd: `ctrl+m` key.

en: Bookmarks
ta: புக்மார்க்குகள்

en: When you are in the middle of a book and close the E-book viewer, it will remember where you stopped reading and return there the next time you open the book. You can also set bookmarks in the book by using the :guilabel:`Bookmarks` button in the E-book viewer controls or pressing :kbd:`Ctrl+B`. When viewing EPUB format books, these bookmarks are actually saved in the EPUB file itself. You can add bookmarks, then send the file to a friend.  When they open the file, they will be able to see your bookmarks. You can turn off this behavior in the :guilabel:`Miscellaneous` section of the viewer preferences.
ta: நீங்கள் ஒரு புத்தகத்தின் நடுவில் இருக்கும்போது, மின் புத்தக பார்வையாளரை மூடும்போது, நீங்கள் எங்கு படிப்பதை நிறுத்திவிட்டீர்கள் என்பதை நினைவில் வைத்துக் கொள்ளுங்கள், அடுத்த முறை புத்தகத்தைத் திறக்கும்போது அங்கு திரும்புங்கள். மின் புத்தக பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகள் அல்லது அழுத்துவதில் `புக்மார்க்குகள்` பொத்தானைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் நீங்கள் புத்தகத்தில் புக்மார்க்குகளை அமைக்கலாம்: kbd:` ctrl+b`. epub வடிவமைப்பு புத்தகங்களைப் பார்க்கும்போது, இந்த புக்மார்க்குகள் உண்மையில் epub கோப்பில் சேமிக்கப்படுகின்றன. நீங்கள் புக்மார்க்குகளைச் சேர்க்கலாம், பின்னர் கோப்பை நண்பருக்கு அனுப்பலாம். அவர்கள் கோப்பைத் திறக்கும்போது, அவர்களால் உங்கள் புக்மார்க்குகளைப் பார்க்க முடியும். இந்த நடத்தையை நீங்கள் அணைக்கலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் விருப்பங்களின் `இதர` பிரிவில்.

en: Table of Contents
ta: உள்ளடக்க அட்டவணை

en: If the book you are reading defines a Table of Contents, you can access it by pressing the :guilabel:`Table of Contents` button. This will bring up a list of sections in the book. You can click on any of them to jump to that portion of the book.
ta: நீங்கள் படிக்கும் நூல் உள்ளடக்க அட்டவணையை வரையறுத்தால்,: கிலாபெல்: `உள்ளடக்க அட்டவணை` பொத்தானை அழுத்துவதன் மூலம் அதை அணுகலாம். இது புத்தகத்தில் உள்ள பிரிவுகளின் பட்டியலைக் கொண்டு வரும். புத்தகத்தின் அந்த பகுதிக்கு செல்ல அவற்றில் ஏதேனும் ஒன்றைக் சொடுக்கு செய்யலாம்.

en: Navigating by location
ta: இருப்பிடத்தின் மூலம் செல்லவும்

en: E-books, unlike paper books, have no concept of pages. You can refer to precise locations in e-books using the :guilabel:`Go to->Location` functionality in the viewer controls.
ta: மின் புத்தகங்கள், காகித புத்தகங்களைப் போலல்லாமல், பக்கங்களின் கருத்து இல்லை. ஈ-புத்தகங்களில் துல்லியமான இடங்களை நீங்கள் குறிப்பிடலாம்: கிலாபெல்: `செல்லுங்கள்-> இருப்பிடம்` பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளில் செயல்பாடு.

en: You can use this location information to unambiguously refer to parts of the books when discussing it with friends or referring to it in other works. You can enter these locations under :guilabel:`Go to->Location` in the viewer controls.
ta: நண்பர்களுடன் விவாதிக்கும்போது அல்லது பிற படைப்புகளில் அதைக் குறிப்பிடும்போது புத்தகங்களின் சில பகுதிகளை சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி குறிப்பிட இந்த இருப்பிடத் தகவலைப் பயன்படுத்தலாம். இந்த இடங்களை நீங்கள் கீழ் உள்ளிடலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளில் `செல்லுங்கள்-> இருப்பிடம்`.

en: There is a URL you can copy to the clipboard and paste into other programs or documents. Clicking on this URL will open the book in the calibre E-book viewer at the current location.
ta: நீங்கள் கிளிப்போர்டுக்கு நகலெடுத்து பிற நிரல்கள் அல்லது ஆவணங்களில் ஒட்டலாம் ஒரு முகவரி உள்ளது. இந்த முகவரி ஐக் சொடுக்கு செய்தால், தற்போதைய இடத்தில் காலிபர் மின் புத்தக பார்வையாளரில் புத்தகத்தைத் திறக்கும்.

en: If you click on links inside the e-book to take you to different parts of the book, such as an endnote, you can use the :guilabel:`Back` and :guilabel:`Forward` buttons in the top left corner of the viewer controls. These buttons behave just like those in a web browser.
ta: எண்ட் நோட் போன்ற புத்தகத்தின் வெவ்வேறு பகுதிகளுக்கு உங்களை அழைத்துச் செல்ல மின் புத்தகத்திற்குள் உள்ள இணைப்புகளைக் சொடுக்கு செய்தால், நீங்கள்: கிலாபெல்: `பேக்` மற்றும்: கிலாபெல்:` ஃபார்வர்ட்` பொத்தான்களின் மேல் இடது மூலையில் பயன்படுத்தலாம் பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகள். இந்த பொத்தான்கள் வலை உலாவியில் இருப்பதைப் போலவே செயல்படுகின்றன.

en: Reference mode
ta: குறிப்பு முறை

en: calibre also has a very handy :guilabel:`Reference mode`. You can turn it on by clicking the :guilabel:`Reference mode` button in the viewer controls.  Once you do this, every paragraph will have a unique number displayed at the start, made up of the section and paragraph numbers.
ta: காலிபருக்கும் மிகவும் எளிது உள்ளது: கிலாபெல்: `குறிப்பு பயன்முறை`. பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளில்: கிலாபெல்: `குறிப்பு பயன்முறை` பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்வதன் மூலம் அதை இயக்கலாம். நீங்கள் இதைச் செய்தவுடன், ஒவ்வொரு பத்தியும் தொடக்கத்தில் ஒரு தனித்துவமான எண்ணைக் காண்பிக்கும், இது பிரிவு மற்றும் பத்தி எண்களால் ஆனது.

en: You can use this number to unambiguously refer to parts of the books when discussing it with friends or referring to it in other works. You can enter these numbers in the :guilabel:`Go to function` to navigate to a particular reference location.
ta: நண்பர்களுடன் விவாதிக்கும்போது அல்லது பிற படைப்புகளில் அதைக் குறிப்பிடும்போது புத்தகங்களின் சில பகுதிகளை சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி குறிப்பிட இந்த எண்ணைப் பயன்படுத்தலாம். இந்த எண்களை நீங்கள் உள்ளிடலாம்: கிலாபெல்: `ஒரு குறிப்பிட்ட குறிப்பு இருப்பிடத்திற்கு செல்ல` செயல்பாட்டுக்குச் செல்லவும்.

en: Highlighting text
ta: உரையை முன்னிலைப்படுத்துகிறது

en: When you select text in the viewer, a little popup bar appears next to the selection. You can click the highlight button in that bar to create a highlight. You can add notes and change the color of the highlight. On a touch screen, long tap a word to select it and show the popup bar. Once in highlight mode you can change what text is selected, using touch screen friendly selection handles. Drag the handles to the top or bottom margins to scroll while selecting. You can also :kbd:`Shift+click` or :kbd:`right click` to extend the selection, particularly useful for multi-page selections.
ta: பார்வையாளரில் உரையைத் தேர்ந்தெடுக்கும்போது, தேர்வுக்கு அடுத்ததாக ஒரு சிறிய பாப்அப் பட்டி தோன்றும். ஒரு சிறப்பம்சத்தை உருவாக்க அந்த பட்டியில் உள்ள சிறப்பம்சமாக பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்யலாம். நீங்கள் குறிப்புகளைச் சேர்த்து சிறப்பம்சத்தின் நிறத்தை மாற்றலாம். தொடுதிரையில், ஒரு வார்த்தையைத் தேர்ந்தெடுத்து பாப்அப் பட்டியைக் காட்ட நீண்ட நேரம் தட்டவும். சிறப்பம்சமாக பயன்முறையில், தொடுதிரை நட்பு தேர்வு கைப்பிடிகளைப் பயன்படுத்தி, உரை தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதை மாற்றலாம். தேர்வு செய்யும் போது உருட்ட மேல் அல்லது கீழ் விளிம்புகளுக்கு கைப்பிடிகளை இழுக்கவும். உங்களுக்கும் செய்யலாம்: kbd: `shift+கிளிக்` அல்லது: kbd:` தேர்வை நீட்டிக்க வலது கிளிக்`, பல பக்க தேர்வுகளுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

en: You can use the :guilabel:`Highlights` button in the viewer controls to show a separate panel with a list of all highlights in the book, sorted by chapter.
ta: அத்தியாயத்தால் வரிசைப்படுத்தப்பட்ட புத்தகத்தில் உள்ள அனைத்து சிறப்பம்சங்களின் பட்டியலையும் கொண்ட தனி பேனலைக் காட்ட பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளில் `சிறப்பம்சங்கள்` பொத்தானைப் பயன்படுத்தலாம்.

en: You can browse *all highlights* in your entire calibre library by right clicking the :guilabel:`View` button and choosing :guilabel:`Browse annotations`.
ta: உங்கள் முழு காலிபர் நூலகத்தில் * அனைத்து சிறப்பம்சங்களையும் * உலாவலாம்: கிலாபெல்: `காண்க` பொத்தானைக் காண்க: கிலாபெல்:` சிறுகுறிப்புகளை உலாவுக.

en: Finally, if you use the calibre Content server's in browser viewer, you can have the viewer sync its annotations with the browser viewer by going to :guilabel:`Preferences->Miscellaneous` in the viewer preferences and entering the username of the Content server viewer to sync with. Use the special value ``*`` to sync with anonymous users.
ta: இறுதியாக, நீங்கள் உலாவி பார்வையாளரில் காலிபர் உள்ளடக்க சேவையகத்தைப் பயன்படுத்தினால், பார்வையாளர் அதன் சிறுகுறிப்புகளை உலாவி பார்வையாளருடன் ஒத்திசைக்கலாம்: கிலாபெல்: `விருப்பத்தேர்வுகள்-> இதர` பார்வையாளர் விருப்பங்களில் மற்றும் உள்ளடக்க சேவையக பார்வையாளரின் பயனர்பெயரை உள்ளிடவும் ஒத்திசைக்க. அநாமதேய பயனர்களுடன் ஒத்திசைக்க சிறப்பு மதிப்பு ``*`` பயன்படுத்தவும்.

en: Read aloud
ta: உரக்கப்படி

en: You can also read aloud highlighted passages by adding the :guilabel:`Read aloud` button to the selection bar in the viewer preferences under :guilabel:`Selection behavior`.
ta: பார்வையாளர் விருப்பத்தேர்வுகளில் தேர்வுப் பட்டியில் `சத்தமாகப் படியுங்கள்` சத்தமாக சிறப்பம்சமாகப் படிக்கலாம்: கிலாபெல்: `தேர்வு நடத்தை`.

en: Searching the text
ta: உரையைத் தேடுகிறது

en: The viewer has very powerful search capabilities. Press the :kbd:`Ctrl+F` key or access the viewer controls and click search. The simplest form of searching is to just search for whatever text you enter in the text box. The different forms of searching are chosen by the search mode box below the search input. Available modes are:
ta: பார்வையாளருக்கு மிகவும் சக்திவாய்ந்த தேடல் திறன்களைக் கொண்டுள்ளது. : kbd: `ctrl+f` விசையை அழுத்தவும் அல்லது பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளை அணுகவும், தேடல் என்பதைக் சொடுக்கு செய்யவும். உரை பெட்டியில் நீங்கள் உள்ளிட்ட எந்த உரையையும் தேடுவதே எளிமையான தேடலின். தேடலின் வெவ்வேறு வடிவங்கள் தேடல் உள்ளீட்டிற்கு கீழே உள்ள தேடல் பயன்முறை பெட்டியால் தேர்ந்தெடுக்கப்படுகின்றன. கிடைக்கும் முறைகள்:

en: :guilabel:`Contains` - The simplest default mode. The text entered in the search box is searched for anywhere. All punctuation, accents and spaces are ignored. For example, the search: ``Pena`` will match all of the following: ``penal, pen a, pen.a and Peña``. If you select the :guilabel:`Case sensitive` box then accents, spaces and punctuation are no longer ignored.
ta: : கிலாபெல்: `கொண்டுள்ளது` - எளிமையான இயல்புநிலை பயன்முறை. தேடல் பெட்டியில் உள்ளிடப்பட்ட உரை எங்கும் தேடப்படுகிறது. அனைத்து நிறுத்தற்குறிகள், உச்சரிப்புகள் மற்றும் இடங்கள் புறக்கணிக்கப்படுகின்றன. எடுத்துக்காட்டாக, தேடல்: `` பெனா`` பின்வருவனவற்றுடன் பொருந்தும்: `` தண்டனை, பேனா ஏ, பென். நீங்கள் தேர்வுசெய்தால்: கிலாபெல்: `வழக்கு உணர்திறன்` பெட்டியை பின்னர் உச்சரிப்புகள், இடைவெளிகள் மற்றும் நிறுத்தற்குறி ஆகியவை புறக்கணிக்கப்படாது.

en: :guilabel:`Whole words` - Searches for whole words. So for example, the search ``pena`` will match the word ``Peña`` but not the word ``Penal``. As with :guilabel:`Contains` searches above, accents and punctuation are ignored unless the :guilabel:`Case sensitive` box is checked.
ta: : கிலாபெல்: `முழு சொற்கள்` - முழு சொற்களையும் தேடுகிறது. ஆகவே, தேடல் `` பெனா`` `` பீனா`` என்ற வார்த்தையுடன் பொருந்தும், ஆனால் `` தண்டனை`` என்ற வார்த்தையை அல்ல. இதைப் போல: கிலாபெல்: `மேலே தேடல்கள் உள்ளன, மேலே, உச்சரிப்புகள் மற்றும் நிறுத்தற்குறி புறக்கணிக்கப்படுகிறது: கிலாபெல்:` வழக்கு உணர்திறன்` பெட்டி சரிபார்க்கப்படாவிட்டால்.

en: :guilabel:`Nearby words` - Searches for whole words that are near each other. So for example, the search ``calibre cool`` will match places where the words ``calibre`` and ``cool`` occur within sixty characters of each other. To change the number of characters add the new number to the end of the list of words. For instance, ``calibre cool awesome 120`` will match places where the three words occur within 120 characters of each other. Note that punctuation and accents are *not* ignored for these searches.
ta: : கிலாபெல்: `அருகிலுள்ள சொற்கள்` - ஒருவருக்கொருவர் அருகில் இருக்கும் முழு சொற்களையும் தேடுகிறது. ஆகவே, `` காலிபர் கூல்`` தேடல் ஒருவருக்கொருவர் அறுபது எழுத்துக்களுக்குள் நிகழும் `` காலிப்ரே`` மற்றும் `கூல்`` என்ற சொற்கள் பொருந்தும். எழுத்துகளின் எண்ணிக்கையை மாற்ற சொற்களின் பட்டியலின் முடிவில் புதிய எண்ணைச் சேர்க்கவும். உதாரணமாக, `` காலிபர் கூல் அற்புதமான 120`` ஒருவருக்கொருவர் 120 எழுத்துகளுக்குள் மூன்று சொற்கள் நிகழும் இடங்களுடன் பொருந்தும். இந்த தேடல்களுக்கு நிறுத்தற்குறி மற்றும் உச்சரிப்புகள் * புறக்கணிக்கப்படவில்லை என்பதை நினைவில் கொள்க.

en: :guilabel:`Regex` - Interprets the search text as a *regular expression*. To learn more about using regular expressions, see :doc:`the tutorial <regexp>`.
ta: : கிலாபெல்: `ரீசெக்ச்` - தேடல் உரையை *வழக்கமான வெளிப்பாடு *என விளக்குகிறது. வழக்கமான வெளிப்பாடுகளைப் பயன்படுத்துவது பற்றி மேலும் அறிய, காண்க: டாக்: `டுடோரியல் <ரீசெக்ச்ப்>`.

en: Following links using only the keyboard
ta: விசைப்பலகையை மட்டுமே பயன்படுத்தி இணைப்புகளைத் தொடர்ந்து

en: The E-book viewer has a :guilabel:`Hints mode` that allows you to click links in the text without using the mouse. Press the :kbd:`Alt+F` key and all links in the current screen will be highlighted with a number or letter over them. Press the letter on your keyboard to click the link. Pressing the :kbd:`Esc` key will abort the :guilabel:`Hints mode` without selecting any link.
ta: மின் புத்தக பார்வையாளருக்கு ஒரு: கிலாபெல்: `குறிப்புகள் பயன்முறை` இது சுட்டியைப் பயன்படுத்தாமல் உரையில் உள்ள இணைப்புகளைக் சொடுக்கு செய்ய உங்களை அனுமதிக்கிறது. : kbd: `alt+f` விசையை அழுத்தவும், தற்போதைய திரையில் உள்ள அனைத்து இணைப்புகளும் அவற்றின் மீது ஒரு எண் அல்லது கடிதத்துடன் முன்னிலைப்படுத்தப்படும். இணைப்பைக் சொடுக்கு செய்ய உங்கள் விசைப்பலகையில் கடிதத்தை அழுத்தவும். அழுத்துகிறது: kbd: `esc` விசை நிறுத்தப்படும்: கிலாபெல்:` குறிப்புகள் பயன்முறை` எந்த இணைப்பையும் தேர்ந்தெடுக்காமல்.

en: If more than thirty five links are on-screen then some of them will have multiple letters, in which case type the first and second, or the first and press :kbd:`Enter` to activate. You can also use the :kbd:`Backspace` key to undo a mistake in typing.
ta: முப்பத்தைந்து இணைப்புகள் திரையில் இருந்தால், அவற்றில் சில பல எழுத்துக்களைக் கொண்டிருக்கும், இந்த விசயத்தில் முதல் மற்றும் இரண்டாவது தட்டச்சு செய்யுங்கள், அல்லது முதல் மற்றும் அழுத்தவும்: kbd: `உள்ளிடவும்` செயல்படுத்த. தட்டச்சு செய்வதில் தவறை செயல்தவிர்க்க kbd: `பேக்ச்பேச்` விசையையும் பயன்படுத்தலாம்.

en: Customizing the look and feel of your reading experience
ta: உங்கள் வாசிப்பு அனுபவத்தின் தோற்றத்தையும் உணர்வையும் தனிப்பயனாக்குதல்

en: You can change font sizes on the fly by using :guilabel:`Font size` in the viewer controls or :kbd:`Ctrl++` or :kbd:`Ctrl+-` or holding the :kbd:`Ctrl` key and using the mouse wheel.
ta: பயன்படுத்துவதன் மூலம் நீங்கள் பறக்கும்போது எழுத்துரு அளவுகளை மாற்றலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளில் `எழுத்துரு அளவு` சக்கரம்.

en: Colors can be changed in the :guilabel:`Colors` section of the viewer preferences.
ta: வண்ணங்களை மாற்றலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் விருப்பங்களின் `வண்ணங்கள்` பிரிவு.

en: You can change the number of pages displayed on the screen as well as page margins in :guilabel:`Page layout` in the viewer preferences.
ta: திரையில் காட்டப்படும் பக்கங்களின் எண்ணிக்கையையும், பக்க விளிம்புகளையும் மாற்றலாம்: கிலாபெல்: `பக்க தளவமைப்பு` பார்வையாளர் விருப்பங்களில்.

en: You can display custom headers and footers such as time left to read, current chapter title, book position, etc. via the :guilabel:`Headers and footers` section of the viewer preferences.
ta: தனிப்பயன் தலைப்புகள் மற்றும் அடிக்குறிப்பான நேரம், தற்போதைய அத்தியாய தலைப்பு, புத்தக நிலை போன்றவற்றை நீங்கள் காண்பிக்கலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் விருப்பங்களின் `தலைப்புகள் மற்றும் அடிக்குறிப்புகள்` பிரிவு.

en: More advanced customization can be achieved by the :guilabel:`Styles` settings. Here you can specify a background image to display under the text and also a stylesheet you can set that will be applied to every book. Using it you can do things like change paragraph styles, text justification, etc.  For examples of custom stylesheets used by calibre's users, see `the forums <https://www.mobileread.com/forums/showthread.php?t=51500>`_.
ta: மேலும் மேம்பட்ட தனிப்பயனாக்கலை அடைய முடியும்: கிலாபெல்: `ச்டைல்கள்` அமைப்புகள். உரையின் கீழ் காண்பிக்க ஒரு பின்னணி படத்தையும், ஒவ்வொரு புத்தகத்திற்கும் பயன்படுத்தப்படும் நீங்கள் அமைக்கக்கூடிய ஒரு ச்டைல்சீட்டையும் இங்கே குறிப்பிடலாம். காலிபரின் பயனர்களால் பயன்படுத்தப்படும் தனிப்பயன் ச்டைல்சீட்களின் எடுத்துக்காட்டுகளுக்கு, பத்தி பாணிகள், உரை நியாயப்படுத்தல் போன்றவற்றை மாற்றுவது போன்றவற்றை நீங்கள் செய்யலாம், `மன்றங்கள் <https://www.mobileered.com/forums/showthread.php?t=51500 ஐப் பார்க்கவும் > `_.

en: Dictionary lookup
ta: அகராதி தேடல்

en: You can look up the meaning of words in the current book by double clicking or long tapping the word you want to lookup and then clicking the lookup button that looks like a library.
ta: தற்போதைய புத்தகத்தில் உள்ள சொற்களின் பொருளை நீங்கள் பார்க்க விரும்பும் வார்த்தையை இருமுறை சொடுக்கு செய்வதன் மூலமோ அல்லது நீண்ட நேரம் தட்டுவதன் மூலமும் பார்க்கலாம், பின்னர் நூலகத்தைப் போல தோற்றமளிக்கும் பொத்தானைக் சொடுக்கு செய்க.

en: Copying text and images
ta: உரை மற்றும் படங்களை நகலெடுக்கும்

en: You can select text and images by dragging the content with your mouse and then right clicking and selecting :guilabel:`Copy` to copy to the clipboard.  The copied material can be pasted into another application as plain text and images.
ta: உங்கள் சுட்டியுடன் உள்ளடக்கத்தை இழுத்து, வலது சொடுக்கு செய்து தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம் உரை மற்றும் படங்களைத் தேர்ந்தெடுக்கலாம்: கிலாபெல்: கிளிப்போர்டுக்கு நகலெடுக்க `நகலெடு`. நகலெடுக்கப்பட்ட பொருளை வெற்று உரை மற்றும் படங்களாக மற்றொரு பயன்பாட்டில் ஒட்டலாம்.

en: Zooming in on images
ta: படங்களில் பெரிதாக்குதல்

en: You can zoom in to show an image at full size in a separate window by either double clicking or long tapping on it. You can also right click on it and choose :guilabel:`View image`.
ta: ஒரு படத்தை ஒரு தனி சாளரத்தில் முழு அளவில் காட்ட நீங்கள் பெரிதாக்கலாம். நீங்கள் அதை வலது சொடுக்கு செய்து தேர்வு செய்யலாம்: கிலாபெல்: `படத்தைக் காண்க`.

en: Keyboard shortcuts
ta: விசைப்பலகை குறுக்குவழிகள்

en: The viewer has extensive keyboard shortcuts, like the rest of calibre. They can be customised in the viewer :guilabel:`Preferences`. The default shortcuts are listed below:
ta: பார்வையாளருக்கு மீதமுள்ள காலிபர் போன்ற விரிவான விசைப்பலகை குறுக்குவழிகள் உள்ளன. அவை பார்வையாளரில் தனிப்பயனாக்கப்படலாம்: கிலாபெல்: `விருப்பத்தேர்வுகள்`. இயல்புநிலை குறுக்குவழிகள் கீழே பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன:

en: Keyboard shortcut
ta: விசைப்பலகை குறுக்குவழி

en: Action
ta: செயல்

en: :kbd:`Home, Ctrl+ArrowUp, Ctrl+ArrowLeft`
ta: :kbd:`home, ctrl+arrowup, ctrl+arrowleft`

en: :kbd:`Ctrl+Home`
ta: : kbd: `ctrl+home`

en: Scroll to the beginning of the book
ta: புத்தகத்தின் தொடக்கத்திற்கு உருட்டவும்

en: :kbd:`Ctrl+End`
ta: : kbd: `ctrl+end`

en: Scroll to the end of the book
ta: புத்தகத்தின் முடிவில் உருட்டவும்

en: :kbd:`End, Ctrl+ArrowDown, Ctrl+ArrowRight`
ta: :kbd:`end, ctrl+arrowdown, ctrl+arrowright`

en: :kbd:`ArrowUp`
ta: : kbd: `அம்பு

en: Scroll backwards, smoothly in flow mode and by screen fulls in paged mode
ta: பக்க பயன்முறையில் பின்னோக்கி உருட்டவும், ஓட்ட பயன்முறையில் மற்றும் திரை மூலம் பக்க பயன்முறையில் உருட்டவும்

en: :kbd:`ArrowDown`
ta: : kbd: `அம்புக்குறி`

en: Scroll forwards, smoothly in flow mode and by screen fulls in paged mode
ta: ஃபோரி பயன்முறையில் சுமூகமாகவும், பக்க பயன்முறையில் முழுதாகவும் முன்னோக்கி உருட்டவும்

en: :kbd:`ArrowLeft`
ta: : kbd: `அம்பு`

en: Scroll leftwards by a little in flow mode and by a page in paged mode
ta: பாய்வு பயன்முறையில் சிறிது மற்றும் பேச் செய்யப்பட்ட பயன்முறையில் ஒரு பக்கத்தால் இடதுபுறமாக உருட்டவும்

en: :kbd:`ArrowRight`
ta: : kbd: `அம்பு`

en: Scroll rightwards by a little in flow mode and by a page in paged mode
ta: ஃப்ளோ பயன்முறையில் சிறிது மற்றும் ஒரு பக்கத்தின் மூலம் வலதுபுறமாக உருட்டவும்

en: :kbd:`PageUp, Shift+Spacebar`
ta: :kbd:`pageup, shift+spacebar`

en: Scroll backwards by screen-fulls
ta: திரை ஃபுல் மூலம் பின்னோக்கி உருட்டவும்

en: :kbd:`PageDown, Spacebar`
ta: : kbd: `பீடவுன், ச்பேச்பார்`

en: Scroll forwards by screen-fulls
ta: ச்கிரீன்-ஃபுல் மூலம் முன்னோக்கி உருட்டவும்

en: :kbd:`Ctrl+PageUp`
ta: : kbd: `ctrl+pageup`

en: Scroll to the previous section
ta: முந்தைய பகுதிக்கு உருட்டவும்

en: :kbd:`Ctrl+PageDown`
ta: : kbd: `ctrl+pagedown`

en: Scroll to the next section
ta: அடுத்த பகுதிக்கு உருட்டவும்

en: :kbd:`Alt+ArrowLeft`
ta: : kbd: `alt+arrowleft`

en: Back
ta: மீண்டும்

en: :kbd:`Alt+ArrowRight`
ta: : kbd: `alt+அம்பு`

en: Forward
ta: முன்னோக்கி

en: :kbd:`Ctrl+T`
ta: : kbd: `ctrl+t`

en: Toggle Table of Contents
ta: உள்ளடக்க அட்டவணையை மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+S`
ta: : kbd: `ctrl+s`

en: :kbd:`Alt+P`
ta: : kbd: `alt+p`

en: Change settings quickly by creating and switching to :guilabel:`profiles`
ta: இதை உருவாக்கி மாறுவதன் மூலம் அமைப்புகளை விரைவாக மாற்றவும்: கிலாபெல்: `சுயவிவரங்கள்`

en: :kbd:`Alt+f`
ta: : kbd: `alt+f`

en: Follow links with the keyboard
ta: விசைப்பலகையுடன் இணைப்புகளைப் பின்தொடரவும்

en: :kbd:`Ctrl+C`
ta: : kbd: `ctrl+c`

en: Copy to clipboard
ta: கிளிப்போர்டுக்கு நகலெடுக்கவும்

en: :kbd:`Alt+C`
ta: : kbd: `alt+c`

en: Copy current location to clipboard
ta: தற்போதைய இருப்பிடத்தை கிளிப்போர்டுக்கு நகலெடுக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+Shift+C`
ta: : kbd: `ctrl+shift+c`

en: Copy current location as calibre:// URL to clipboard
ta: தற்போதைய இருப்பிடத்தை திறமையாக நகலெடுக்கவும்: // முகவரி ஐ கிளிப்போர்டுக்கு நகலெடுக்கவும்

en: :kbd:`/, Ctrl+f, Cmd+f`
ta: : kbd: `/, ctrl+f, cmd+f`

en: Start search
ta: தேடலைத் தொடங்குங்கள்

en: :kbd:`F3, Enter`
ta: : kbd: `f3, உள்ளிடவும்`

en: Find next
ta: அடுத்ததை தேடு

en: :kbd:`Shift+F3, Shift+Enter`
ta: : kbd: `shift+f3, shift+enter`

en: Find previous
ta: முந்தையதைக் கண்டறியவும்

en: :kbd:`Ctrl+Plus, Meta+Plus`
ta: : kbd: `ctrl+plus, meta+plus`

en: Increase font size
ta: எழுத்துரு அளவை அதிகரிக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+Minus, Meta+Minus`
ta: : kbd: `ctrl+minus, meta+minus`

en: Decrease font size
ta: எழுத்துரு அளவைக் குறைக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+0`
ta: : kbd: `ctrl+0`

en: Restore default font size
ta: இயல்புநிலை எழுத்துரு அளவை மீட்டெடுங்கள்

en: :kbd:`Ctrl+]`
ta: : kbd: `ctrl+]`

en: Increase number of pages per screen
ta: ஒரு திரைக்கு பக்கங்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+[`
ta: : kbd: `ctrl+[`

en: Decrease number of pages per screen
ta: ஒரு திரைக்கு பக்கங்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைத்தல்

en: :kbd:`Ctrl+Alt+C`
ta: : kbd: `ctrl+alt+c`

en: Make number of pages per screen automatic
ta: ஒரு திரைக்கு தானாகவே பக்கங்களின் எண்ணிக்கை உருவாக்குங்கள்

en: :kbd:`F11, Ctrl+Shift+F`
ta: : kbd: `f11, ctrl+shift+f`

en: Toggle full screen
ta: மாற்று முழுத்திரை

en: :kbd:`Ctrl+M`
ta: : kbd: `ctrl+m`

en: Toggle between Paged mode and Flow mode for text layout
ta: உரை தளவமைப்புக்கு பேச் செய்யப்பட்ட பயன்முறை மற்றும் ஓட்ட பயன்முறைக்கு இடையில் மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+W`
ta: : kbd: `ctrl+w`

en: Toggle the scrollbar
ta: சுருள்பட்டியை மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+X`
ta: : kbd: `ctrl+x`

en: Toggle the Reference mode
ta: குறிப்பு பயன்முறையை மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+B`
ta: : kbd: `ctrl+b`

en: Show/hide bookmarks
ta: புக்மார்க்குகளைக் காட்டவும்/மறைக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+Alt+B`
ta: : kbd: `ctrl+alt+b`

en: New bookmark
ta: புதிய புக்மார்க்கு

en: :kbd:`Ctrl+N, Ctrl+E`
ta: : kbd: `ctrl+n, ctrl+e`

en: Show the book metadata
ta: மேனிலை தரவு புத்தகத்தைக் காட்டு

en: :kbd:`Ctrl+Alt+F5, Ctrl+Alt+R`
ta: : kbd: `ctrl+alt+f5, ctrl+alt+r`

en: Reload book
ta: புத்தகத்தை மீண்டும் ஏற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+Shift+ArrowRight`
ta: : kbd: `ctrl+shift+arrowright`

en: Alter the current selection forward by a word
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு வார்த்தையால் முன்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+Shift+ArrowLeft`
ta: : kbd: `ctrl+shift+arrowleft`

en: Alter the current selection backwards by a word
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு வார்த்தையால் பின்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Shift+ArrowRight`
ta: : kbd: `shift+அம்பு`

en: Alter the current selection forward by a character
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு பாத்திரத்தால் முன்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Shift+ArrowLeft`
ta: : kbd: `shift+arrowleft`

en: Alter the current selection backwards by a character
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு பாத்திரத்தால் பின்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Shift+ArrowDown`
ta: : kbd: `சிப்ட்+அம்புக்குறி`

en: Alter the current selection forward by a line
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு வரி மூலம் முன்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Shift+Home`
ta: : kbd: `சிப்ட்+ஓம்`

en: Extend the current selection to the start of the line
ta: தற்போதைய தேர்வை வரியின் தொடக்கத்திற்கு நீட்டிக்கவும்

en: :kbd:`Shift+End`
ta: : kbd: `shift+end`

en: Extend the current selection to the end of the line
ta: தற்போதைய தேர்வை வரியின் முடிவில் நீட்டிக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+A`
ta: : kbd: `ctrl+a`

en: Select all
ta: அனைத்தையும் தெரிவுசெய்

en: :kbd:`Shift+ArrowUp`
ta: : kbd: `shift+arrowup`

en: Alter the current selection backwards by a line
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு வரியால் பின்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+Shift+ArrowDown`
ta: : kbd: `ctrl+shift+arrowdown`

en: Alter the current selection forward by a paragraph
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு பத்தி மூலம் முன்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+Shift+ArrowUp`
ta: : kbd: `ctrl+shift+arrowup`

en: Alter the current selection backwards by a paragraph
ta: தற்போதைய தேர்வை ஒரு பத்தி மூலம் பின்னோக்கி மாற்றவும்

en: :kbd:`Esc, MenuKey`
ta: : kbd: `esc, மெனுச்கி`

en: Show the E-book viewer controls
ta: மின் புத்தக பார்வையாளர் கட்டுப்பாடுகளைக் காட்டு

en: :kbd:`Ctrl+Comma, Ctrl+Esc, Meta+Esc, Meta+Comma`
ta: :kbd:`ctrl+comma, ctrl+esc, meta+esc, meta+comma`

en: Show E-book viewer preferences
ta: மின் புத்தக பார்வையாளர் விருப்பங்களைக் காட்டு

en: :kbd:`Ctrl+G, ;, :`
ta: : kbd: `ctrl+g,;,:`

en: Go to a specified book location or position
ta: ஒரு குறிப்பிட்ட புத்தக இருப்பிடம் அல்லது நிலைக்குச் செல்லுங்கள்

en: :kbd:`Ctrl+Spacebar`
ta: : kbd: `ctrl+spacebar`

en: Toggle auto-scroll
ta: ஆட்டோ-ச்க்ரோலை மாற்றவும்

en: :kbd:`Alt+ArrowUp`
ta: : kbd: `alt+arrowup`

en: Auto scroll faster
ta: ஆட்டோ உருள் வேகமாக

en: :kbd:`Alt+ArrowDown`
ta: : kbd: `alt+அம்புக்குறி`

en: Auto scroll slower
ta: ஆட்டோ உருள் மெதுவாக

en: :kbd:`Ctrl+I`
ta: : kbd: `ctrl+i`

en: Show/hide Inspector
ta: இன்ச்பெக்டரைக் காட்டு/மறைக்க

en: :kbd:`Ctrl+L`
ta: : kbd: `ctrl+l`

en: Show/hide the word lookup panel
ta: வேர்ட் லுக்அப் பேனலைக் காட்டவும்/மறைக்கவும்

en: :kbd:`Ctrl+Q (Cmd+Q on macOS)`
ta: :kbd:`ctrl+q (cmd+q on macos)`

en: Quit
ta: விட்டுவிட

en: :kbd:`Ctrl+P`
ta: : kbd: `ctrl+p`

en: Print book to PDF
ta: pdf க்கு புத்தகத்தை அச்சிடுக

en: :kbd:`Ctrl+F11`
ta: : kbd: `ctrl+f11`

en: Toggle the toolbar
ta: கருவிப்பட்டியை மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+H`
ta: : kbd: `ctrl+h`

en: Toggle the highlights panel
ta: சிறப்பம்சங்கள் பேனலை மாற்றவும்

en: :kbd:`Ctrl+D`
ta: : kbd: `ctrl+d`

en: Edit this book
ta: இந்த புத்தகத்தைத் திருத்தவும்

en: Non re-flowable content
ta: மீண்டும் பூட்ட முடியாத உள்ளடக்கம்

en: Some books have very wide content that cannot be broken up at page boundaries. For example tables or :code:`<pre>` tags. In such cases, you should switch the viewer to *flow mode* by pressing :kbd:`Ctrl+M` to read this content. Alternately, you can also add the following CSS to the :guilabel:`Styles` section of the viewer preferences to force the viewer to break up lines of text in :code:`<pre>` tags::
ta: சில புத்தகங்களில் மிகவும் பரந்த உள்ளடக்கம் உள்ளது, அவை பக்க எல்லைகளில் உடைக்க முடியாது. எடுத்துக்காட்டாக அட்டவணைகள் அல்லது: குறியீடு: `<pre>` குறிச்சொற்கள். இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், இந்த உள்ளடக்கத்தைப் படிக்க kbd: `ctrl+m` ஐ அழுத்துவதன் மூலம் பார்வையாளரை * ஓட்டம் பயன்முறைக்கு * மாற்ற வேண்டும். மாற்றாக, நீங்கள் பின்வரும் css ஐ சேர்க்கலாம்: கிலாபெல்: பார்வையாளர் விருப்பங்களின் `ச்டைல்கள்` பிரிவு பார்வையாளரை உரையின் வரிகளை உடைக்க கட்டாயப்படுத்துகிறது:` <முன்> `குறிச்சொற்கள் ::

en: ``body.calibre-viewer-dark-colors``
ta: `` body.calibre-viewer-dark- வண்ணங்கள்``

en: Set when using a dark color scheme
ta: இருண்ட வண்ணத் திட்டத்தைப் பயன்படுத்தும் போது அமைக்கவும்

en: ``body.calibre-viewer-light-colors``
ta: `` body.calibre-viewer-light- வண்ணங்கள்``

en: Set when using a light color scheme
ta: ஒளி வண்ணத் திட்டத்தைப் பயன்படுத்தும் போது அமைக்கவும்

en: ``body.calibre-viewer-paginated``
ta: `` body.calibre-viewer-paginatel``

en: Set when in paged mode
ta: பேச் பயன்முறையில் இருக்கும்போது அமைக்கவும்

en: ``body.calibre-viewer-scrolling``
ta: `` body.calibre-viewer-scroling``

en: Set when in flow (non-paginated) mode
ta: ஓட்டத்தில் (பாக்டை அல்லாத) பயன்முறையில் அமைக்கவும்

en: ``body.calibre-footnote-container``
ta: `` body.calibre-footnote-container``

en: Set when displaying a popup footnote
ta: பாப்அப் அடிக்குறிப்பைக் காண்பிக்கும் போது அமைக்கவும்
