kspread - en to ml translation catalogue (1817 entries)

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
ml: &ഫയല്‍

note: i18n: ectx: Menu (Edit) i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
ml: &ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

note: i18n: ectx: Menu (Fill)
en: Fi&ll
ml: നിറയ്ക്കുക

note: i18n: ectx: Menu (Clear)
en: Clear
ml: വൃത്തിയാക്കുക

note: i18n: ectx: Menu (Delete)
en: Delete
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

note: i18n: ectx: Menu (View) i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
ml: കാണുക

note: i18n: ectx: Menu (Insert)
en: &Insert
ml: ചേര്‍ക്കുക

note: i18n: ectx: Menu (ExternalData)
en: &External Data
ml: &പുറമേയുള്ള ഡാറ്റ

note: i18n: ectx: Menu (Format)
en: F&ormat
ml: ഫോര്‍മാറ്റ്

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox5) i18n: ectx: Menu (MergeCellMenu)
en: Merge Cells
ml: കളങ്ങള്‍ യോജിപ്പിക്കുക

note: i18n: ectx: Menu (Row)
en: &Row
ml: വരി

note: i18n: ectx: Menu (Column)
en: &Column
ml: &നിര

note: i18n: ectx: Menu (Sheet)
en: &Sheet
ml: ഷീറ്റ്

note: i18n: ectx: Menu (PrintRange)
en: &Print Range
ml: &പ്രിന്റ് പരിധി

note: i18n: ectx: Menu (Data)
en: &Data
ml: ഡാറ്റ

note: i18n: ectx: Menu (Filter)
en: Filter
ml: അരിപ്പ

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
ml: &ഉപകരണങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
ml: ക്രമീകരണങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: ToolBar (editToolBar)
en: Edit
ml: ചിട്ട

note: i18n: tag optionWidget attribute name i18n: ectx: ToolBar (fontPropertyToolBar)
en: Font
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, formatButton) i18n: ectx: ToolBar (formatToolBar)
en: Format
ml: ഫോര്‍മാറ്റ്

note: i18n: ectx: ToolBar (colorAndBorderToolBar)
en: Color/Border
ml: നിറം/അതിര്‍ത്തി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_firstRowAsLabel)
en: First row as label
ml: ആദ്യത്തെ വരി ലേബലായി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_firstColumnAsLabel)
en: First column as label
ml: ആദ്യത്തെ നിര ലേബലായി

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_formatBox)
en: Data Format
ml: ഡാറ്റ ഫോര്‍മാറ്റ്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_dataInRows)
en: Data sets in rows
ml: വരികളിലുള്ള ഡാറ്റ കൂട്ടങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_dataInColumns)
en: Data sets in columns
ml: നിരകളിലുള്ള ഡാറ്റ കൂട്ടങ്ങള്‍

en: Database
ml: വിവരസംഭരണി

en: January
ml: ജനവരി

en: February
ml: ഫെബ്രുവരി

en: March
ml: മാര്‍ച്ച്

en: April
ml: ഏപ്രില്‍

en: May
ml: മേയ്

en: June
ml: ജൂണ്‍

en: July
ml: ജൂലൈ

en: August
ml: ഓഗസ്റ്റ്

en: September
ml: സെപ്റ്റംബര്‍

en: October
ml: ഒക്ടോബര്‍

en: November
ml: നവംബര്‍

en: December
ml: ഡിസംബര്‍

en: Monday
ml: തിങ്കളാഴ്ച

en: Tuesday
ml: ചൊവ്വാഴ്ച

en: Wednesday
ml: ബുധനാഴ്ച

en: Thursday
ml: വ്യാഴാഴ്ച

en: Friday
ml: വെള്ളിയാഴ്ച

en: Saturday
ml: ശനിയാഴ്ച

en: Sunday
ml: ഞായറാഴ്ച

en: Sun
ml: സൂര്യന്‍

en: Australia
ml: ഓസ്ട്രേലിയ

en: Dollar
ml: ഡോളര്‍

en: Canada
ml: കാനഡ

en: New Zealand
ml: ന്യൂസിലാന്‍ഡ്

en: United States
ml: ഐക്യനാടുകള്‍

en: Austria
ml: ഓസ്ട്രിയ

en: Euro
ml: യൂറോ

en: Belgium
ml: ബെല്‍ജിയം

en: Cyprus
ml: സൈപ്രസ്

en: Finland
ml: ഫിന്‍ലന്‍ഡ്

en: France
ml: ഫ്രാന്‍സ്

en: Germany
ml: ജര്‍മനി

en: Greece
ml: ഗ്രീസ്

en: Ireland
ml: അയര്‍ലണ്ട്

en: Italy
ml: ഇറ്റലി

en: Latvia
ml: ലാത്വിയ

en: Lithuania
ml: ലിത്വാനിയ

en: Luxembourg
ml: ലക്സെംബര്‍ഗ്

en: Malta
ml: മാള്‍ട്ട

en: Monaco
ml: മൊണാക്കോ

en: Netherlands
ml: നെതര്‍ലന്‍ഡ്സ്

en: Portugal
ml: പോര്‍ച്ചുഗല്‍

en: San Marino
ml: സന്‍ മരിനോ

en: Slovakia
ml: സ്ലോവാക്യ

en: Slovenia
ml: സ്ലോവേനിയ

en: Spain
ml: സ്പെയിന്‍

en: Pound
ml: പൌണ്ട്

en: United Kingdom
ml: യുണൈറ്റഡ് കിങ്ഡം

en: Japan
ml: ജപ്പാന്‍

en: Yen
ml: യെന്‍

en: Afghanistan
ml: അഫ്ഗാനിസ്താന്‍

en: Afghani
ml: അഫ്ഗാനി

en: Albania
ml: അല്‍ബേനിയ

en: Lek
ml: ലെക്

en: Algeria
ml: അള്‍ജീരിയ

en: Algerian Dinar
ml: അള്‍ജീറിയന്‍ ദിനാര്‍

en: American Samoa
ml: അമേരിക്കന്‍ സമോവ

en: US Dollar
ml: US ഡോളര്‍

en: Andorra
ml: അന്‍ഡോറ

en: Andorran Peseta
ml: അന്‍ഡോറന്‍ പെസെറ്റ

en: Angola
ml: അംഗോള

en: Kwanza
ml: ക്വാന്‍സ

en: Anguilla
ml: ആംഗ്വില്ല

en: East Caribbean Dollar
ml: കിഴക്കന്‍ കരീബിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Antigua And Barbuda
ml: ആന്റിഗ്വയും ബര്‍ബുഡയും

en: Argentina
ml: അര്‍ജന്റീന

en: Argentine Peso
ml: അര്‍ജന്റൈന്‍ പെസോ

en: Armenia
ml: അര്‍മീനിയ

en: Armenian Dram
ml: അര്‍മേനിയന്‍ ഡ്രാം

en: Aruba
ml: അറൂബ

en: Australian Dollar
ml: ഓസ്ട്രേലിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Schilling
ml: ഷില്ലിങ്ങ്

en: Azerbaijan
ml: അസര്‍ബൈജാന്‍

en: Azerbaijanian Manat
ml: അസര്‍ബൈജാനിയന്‍ മനാത്

en: Bahamas
ml: ബഹാമാസ്

en: Bahamian Dollar
ml: ബഹാമാനിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Bahrain
ml: ബഹറൈന്‍

en: Bahraini Dinar
ml: ബഹറൈനി ദിനാര്‍

en: Bangladesh
ml: ബംഗ്ലാദേശ്

en: Taka
ml: ടാക്ക

en: Barbados
ml: ബാര്‍ബഡോസ്

en: Barbados Dollar
ml: ബര്‍ബേഡോസ് ഡോളര്‍

en: Belarus
ml: ബെലാറസ്

en: Belarusian Ruble
ml: ബെലാറഷ്യന്‍ റൂബ്ള്‍

en: Franc
ml: ഫ്രാങ്ക്

en: Belize
ml: ബെലീസ്

en: Belize Dollar
ml: ബെലീസ് ഡോളര്‍

en: Benin
ml: ബെനിന്‍

en: CFA Franc BCEAO
ml: CFA ഫ്രാങ്ക് BCEAO

en: Bermuda
ml: ബര്‍മുഡ

en: Bermudian Dollar
ml: ബെര്‍മുഡിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Bhutan
ml: ഭൂട്ടാന്‍

en: Indian Rupee
ml: ഇന്ത്യന്‍ രൂപ

en: Ngultrum
ml: ഗുല്‍ട്രം

en: Bolivia
ml: ബൊളീവിയ

en: Boliviano
ml: ബൊ‌ളീവിയാനോ

en: Mvdol
ml: മൌഡോള്‍

en: Bosnia And Herzegovina
ml: ബോസ്നിയയും ഹെര്‍സഗോവിനയും

en: Convertible Marks
ml: മാറ്റാവുന്ന അടയാളങ്ങള്‍

en: Botswana
ml: ബോട്സ്വാന

en: Pula
ml: പൂല

en: Bouvet Island
ml: ബൌവെ ദ്വീപു്

en: Norwegian Krone
ml: നോര്‍വീജിയന്‍ ക്രോണെ

en: Brazil
ml: ബ്രസീല്‍

en: Brazilian Real
ml: ബ്രസീലിയന്‍ റിയല്‍

en: British Indian Ocean Territory
ml: ബ്രിട്ടീഷ് ഇന്ത്യന്‍ മഹാസമുദ്ര പ്രദേശം

en: Brunei Darussalam
ml: ബ്രൂണെയ് ദാറുസ്സലാം

en: Brunei Dollar
ml: ബ്രൂണെയ് ഡോളര്‍

en: Bulgaria
ml: ബള്‍ഗേറിയ

en: Bulgarian Lev
ml: ബള്‍ഗേറിയന്‍ ലെവ്

en: Burkina Faso
ml: ബുര്‍ക്കിന ഫാസോ

en: Burundi
ml: ബുറുണ്ടി

en: Burundi Franc
ml: ബുറുണ്ടി ഫ്രാങ്ക്

en: Cambodia
ml: കമ്പോഡിയ

en: Riel
ml: റിയേല്‍

en: CFA Franc BEAC
ml: CFA ഫ്രാങ്ക് BEAC

en: Cameroon
ml: കാമറൂണ്‍

en: Canadian Dollar
ml: കനേഡിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Cape Verde
ml: കേപ് വെര്‍ഡെ

en: Cape Verde Escudo
ml: കേപ് വെര്‍ഡെ എസ്കുഡോ

en: Cayman Islands
ml: കയ്‌മാന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Cayman Islands Dollar
ml: കയ്‌മാന്‍ ദ്വീപുകള്‍ ഡോളര്‍

en: Central African Republic
ml: മദ്ധ്യ അഫ്രിക്കന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: Chad
ml: ഛാഡ്

en: Chile
ml: ചിലി

en: Chilean Peso
ml: ചിലിയന്‍ പെസോ

en: Unidades de fomento
ml: യുണിടാടസ് ഡി ഫോമെന്റോ

en: China
ml: ചൈന

en: Yuan Renminbi
ml: യുവാന്‍ റെന്‍മിന്‍ബി

en: Christmas Island
ml: ക്രിസ്തുമസ് ദ്വീപ്

en: Cocos (Keeling) Islands
ml: കൊകോസ് (കീലിങ്ങ്) ദ്വീപുകള്‍

en: Colombia
ml: കൊളംബിയ

en: Colombian Peso
ml: കൊളംബിയന്‍ പെസോ

en: Comoro Franc
ml: കൊമോറൊ ഫ്രാങ്ക്

en: Comoros
ml: കൊമോറോസ്

en: Congo
ml: കോംഗോ

en: Congo, The Democratic Republic Of
ml: കോംഗോ, ദി ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Franc Congolais
ml: ഫ്രാങ്ക് കോങ്ഗോളായിസ്

en: Cook Islands
ml: കുക്ക് ദ്വീപുകള്‍

en: New Zealand Dollar
ml: ന്യൂ സീലന്റ് ഡോളര്‍

en: C
ml: സി

en: Costa Rica
ml: കോസ്റ്റ റിക

en: Costa Rican Colon
ml: കോസ്റ്റ റികന്‍ കൊളാണ്‍

en: Cote D'Ivoire
ml: കോട്ടെ ഡിവര്‍

en: Croatia
ml: ക്രോയേഷ്യ

en: Croatian kuna
ml: ക്രോയേഷ്യന്‍ കുണ

en: Cuba
ml: ക്യൂബ

en: Cuban Peso
ml: ക്യൂബന്‍ പെസോ

en: Cyprus Pound
ml: സൈപ്രസ് പൌണ്ട്

en: Czech Koruna
ml: ചെക്ക് കൊറൂണ

en: Danish Krone
ml: ഡാനിഷ് ക്രോണെ

en: Denmark
ml: ഡെന്മാര്‍ക്ക്

en: Djibouti
ml: ജിബൂട്ടി

en: Djibouti Franc
ml: ജിബൂട്ടി ഫ്രാങ്ക്

en: Dominica
ml: ഡൊമിനിക

en: Dominican Peso
ml: ഡൊമിനികന്‍ പെസോ

en: Dominican Republic
ml: ഡൊമിനികന്‍ റിപ്പബ്ലിക്

en: East Timor
ml: കിഴക്കന്‍ തിമൂര്‍

en: Timor Escudo
ml: തിമൂര്‍ എസ്കുഡോ

en: Ecuador
ml: ഇക്വഡോര്‍

en: Egypt
ml: ഈജിപ്ത്

en: Egyptian Pound
ml: ഈജിപ്ഷ്യന്‍ പൌണ്ട്

en: El Salvador
ml: എല്‍ സാല്‍വഡോര്‍

en: El Salvador Colon
ml: എല്‍ സാല്‍വഡോര്‍ കൊളോണ്‍

en: Equatorial Guinea
ml: ഇക്വടോറിയല്‍ ഗിനിയ

en: Eritrea
ml: എറിട്രിയ

en: Nakfa
ml: നാഫ്ക

en: Estonia
ml: എസ്തോണിയ

en: Kroon
ml: ക്രൂണ്‍

en: Ethiopia
ml: എത്യോപ്യ

en: Ethiopian Birr
ml: എത്യോപ്യന്‍ ബിര്‍

en: Falkland Island (Malvinas)
ml: ഫാക്‍ലാന്‍ഡ്  ദ്വീപുകള്‍ (മാള്‍വിനാസ്)

en: Falkland Islands Pound
ml: ഫാക്‍ലാന്‍ഡ്  ദ്വീപുകള്‍ പൌണ്ട്

en: Faeroe Islands
ml: ഫേറോ ദ്വീപുകള്‍

en: Fiji
ml: ഫിജി

en: Fiji Dollar
ml: ഫിജി ഡോളര്‍

en: Markka
ml: മാര്‍ക്ക

en: French Guiana
ml: ഫ്രഞ്ച് ഗയാന

en: CFP Franc
ml: CFP ഫ്രാങ്ക്

en: French Polynesia
ml: ഫ്രഞ്ച് പോളിനേഷ്യ

en: Franc Southern Territories
ml: ഫ്രാങ്ക് തെക്കന്‍ പ്രദേശങ്ങള്‍

en: Gabon
ml: ഗാബോണ്‍

en: Dalasi
ml: ദലാസി

en: Gambia
ml: ഗാംബിയ

en: Georgia
ml: ജോര്‍ജിയ

en: Lari
ml: ലാറി

en: German Mark
ml: ജര്‍മന്‍ മാര്‍ക്

en: Cedi
ml: സെഡി

en: Ghana
ml: ഘാന

en: Gibraltar
ml: ജിബ്രാള്‍ട്ടര്‍

en: Gibraltar Pound
ml: ജിബ്രാള്‍ട്ടര്‍ പൌണ്ട്

en: Drachma
ml: ഡ്രാഘ്മ

en: Greenland
ml: ഗ്രീന്‍ ലാന്‍ഡ്

en: Grenada
ml: ഗ്രനഡ

en: Guadeloupe
ml: ഗ്വാഡെലോപ്

en: Guam
ml: ഗുവാം

en: Guatemala
ml: ഗ്വാട്ടിമാല

en: Quetzal
ml: ക്വെറ്റ്സല്‍

en: Guinea
ml: ഗിനിയ

en: Guinea Franc
ml: ഗിനിയ ഫ്രാങ്ക്

en: Guinea-Bissau
ml: ഗിനിയ-ബിസ്സാവു

en: Guinea-Bissau Peso
ml: ഗിനിയ-ബിസ്സാവു പെസോ

en: Guyana
ml: ഗയാന

en: Guyana Dollar
ml: ഗയാന ഡോളര്‍

en: Gourde
ml: ഗോര്‍ഡ്

en: Haiti
ml: ഹൈതി

en: Heard Island And McDonald Islands
ml: ഹെര്‍ഡ് ദ്വീപും മക്ഡൊണാള്‍ഡ് ദ്വീപുകളും

en: Holy See (Vatican City State)
ml: ഹോളി സീ (വത്തിക്കാന്‍ സിറ്റി സ്റ്റേറ്റ്)

en: Honduras
ml: ഹോണ്ടുറാസ്

en: Lempira
ml: ലെംപിറ

en: Hong Kong
ml: ഹോങ് കോങ്

en: Hong Kong Dollar
ml: ഹോങ്കോങ്ങ് ഡോളര്‍

en: Forint
ml: ഫോറിന്റ്

en: Hungary
ml: ഹംഗറി

en: Iceland
ml: ഐസ്‌ലാന്‍ഡ്

en: Iceland Krona
ml: ഐസ്‌ലാന്‍ഡ് ക്രോണ

en: India
ml: ഇന്ത്യ

en: Indonesia
ml: ഇന്തോനേഷ്യ

en: Rupiah
ml: റുപയ

en: Iran, Islamic Republic Of
ml: ഇറാന്‍, ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Iranian Rial
ml: ഇറേനിയന്‍ റിയാല്‍

en: Iraq
ml: ഇറാഖ്

en: Iraqi Dinar
ml: ഇറാക്കി ദിനാര്‍

en: Punt
ml: പണ്‍ട്

en: Pence
ml: പെന്‍സ്

en: Israel
ml: ഇസ്രായേല്‍

en: New Israeli Sheqel
ml: ന്യൂ ഇസ്രയേലി ഷെക്കല്‍

en: Lira
ml: ലിറ

en: Jamaica
ml: ജമൈക്ക

en: Jamaican Dollar
ml: ജമൈക്കന്‍ ഡോളര്‍

en: Jordan
ml: ജോര്‍ഡാന്‍

en: Jordanian Dinar
ml: ജോര്‍ഡേനിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Kazakhstan
ml: കസാഖിസ്താന്‍

en: Tenge
ml: ടെങ്ഗെ

en: Kenya
ml: കെനിയ

en: Kenyan Shilling
ml: കെനിയന്‍ ഷില്ലിങ്ങ്

en: Kiribati
ml: കിരിബാറ്റി

en: Korea, Democratic People's Republic Of
ml: കൊറിയ, ഡെമോക്രാറ്റിക് പീപ്പിള്‍സ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: North Korean Won
ml: വടക്കന്‍ കൊറിയന്‍ വോണ്‍

en: Korea, Republic Of
ml: കൊറിയ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Won
ml: വോണ്‍

en: Kuwait
ml: കുവൈത്ത്

en: Kuwaiti Dinar
ml: കുവൈറ്റി ദിനാര്‍

en: Kyrgyzstan
ml: കിര്‍ഗിസ്താന്‍

en: Som
ml: സോം

en: Kip
ml: കിപ്

en: Lao People's Democratic Republic
ml: ലാവോ പീപ്പിള്‍സ് ജനാധിപത്യ റിപ്പബ്ലിക്

en: Latvian Lats
ml: ലാത്‌വിയന്‍ ലാത്സ്

en: Lebanese Pound
ml: ലെബനീസ് പൌണ്ട്

en: Lebanon
ml: ലെബനോണ്‍

en: Lesotho
ml: ലെസോത്തോ

en: Rand
ml: റാന്റ്

en: Loti
ml: ലോടി

en: Liberia
ml: ലൈബീരിയ

en: Liberian Dollar
ml: ലൈബീരിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Libyan Arab Jamahiriya
ml: ലിബിയന്‍ അറബ് ജമാഹിരിയ

en: Liechtenstein
ml: ലിച്ടെന്‍സ്റ്റൈന്‍

en: Swiss Franc
ml: സ്വിസ്സ് ഫ്രാങ്ക്

en: Lithuanian Litus
ml: ലിത്വേനിയന്‍ ലിറ്റസ്

en: Macao
ml: മകാവോ

en: Pataca
ml: പറ്റാക്ക

en: Denar
ml: ദെനാര്‍

en: Macedonia, The Former Yugoslav Republic Of
ml: മാസിഡോണിയ, ദി ഫോര്‍മര്‍ യുഗോസ്ലാവ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Madagascar
ml: മഡഗാസ്കര്‍

en: Malagasy Franc
ml: മലഗാസി ഫ്രാങ്ക്

en: Kwacha
ml: ക്വാച്ച

en: Malawi
ml: മലാവി

en: Malaysia
ml: മലേഷ്യ

en: Malaysian Ringgit
ml: മലേഷ്യന്‍ റിഞ്ജിറ്റ്

en: Maldives
ml: മാല്‍ഡീവ്സ്

en: Rufiyaa
ml: റുഫിയാ

en: Mali
ml: മാലി

en: Maltese Lira
ml: മാള്‍ട്ടീസ് ലിറ

en: Marshall Islands
ml: മാര്‍ഷല്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Martinique
ml: മാര്‍ട്ടിനിക്ക്

en: Mauritania
ml: മൌറിട്ടാനിയ

en: Ouguiya
ml: ഔഗ്വിയ

en: Mauritius
ml: മൌറീഷ്യസ്

en: Mauritius Rupee
ml: മൌറീഷ്യസ് രൂപ

en: Mayotte
ml: മയോട്ടെ

en: Mexican Peso
ml: മെക്സിക്കന്‍ പെസോ

en: Mexico
ml: മെക്സികോ

en: Mexican Unidad de Inversion (UDI)
ml: മെക്സിക്കന്‍ യുണിഡാഡ് ഡി ഇന്‍വെര്‍ഷന്‍ (UDI)

en: Micronesia, Federated States Of
ml: മൈക്രോനേഷ്യ, ഫെഡറേറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ്

en: Moldova, Republic Of
ml: മോള്‍ഡോവ, റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Moldovan Leu
ml: മൊള്‍ഡോവല്‍ ല്യു

en: Mongolia
ml: മംഗോളിയ

en: Tugrik
ml: ടുഗ്രിക്

en: Montserrat
ml: മോണ്ട്സെറാറ്റ്

en: Moroccan Dirham
ml: മൊറോക്കന്‍ ദിര്‍ഹം

en: Morocco
ml: മൊറോക്കോ

en: Metical
ml: മെറ്റിക്കല്‍

en: Mozambique
ml: മൊസാമ്പിക്

en: Kyat
ml: ക്യാട്

en: Myanmar
ml: മ്യാന്മാര്‍

en: Namibia
ml: നമീബിയ

en: Namibia Dollar
ml: നമീബിയ ഡോളര്‍

en: Nauru
ml: നൌറു

en: Nepal
ml: നേപാള്‍

en: Nepalese Rupee
ml: നേപ്പാളീസ് റുപ്പി

en: Guilder
ml: ഗില്‍ഡര്‍

en: Netherlands Antilles
ml: നെതര്‍ലന്‍ഡ്സ് ആന്റിലസ്

en: New Caledonia
ml: ന്യൂ കാലിഡോണിയ

en: Cordoba Oro
ml: കൊര്‍ഡോബ ഓറോ

en: Nicaragua
ml: നികരാഗ്വ

en: Niger
ml: നൈജര്‍

en: Naira
ml: നൈറ

en: Nigeria
ml: നൈജീരിയ

en: Niue
ml: നിയു

en: Norfolk Islands
ml: നോര്‍ഫോള്‍ക് ദ്വീപുകള്‍

en: Northern Mariana Islands
ml: വടക്കന്‍ മരിയാന ദ്വീപുകള്‍

en: Norway
ml: നോര്‍വേ

en: Oman
ml: ഒമാന്‍

en: Rial Omani
ml: റിയാല്‍ ഒമാനി

en: Pakistan
ml: പാകിസ്താന്‍

en: Pakistan Rupee
ml: പാകിസ്താന്‍ രൂപ

en: Palau
ml: പലാവു

en: Balboa
ml: ബല്‍ബോവ

en: Panama
ml: പനാമ

en: Kina
ml: കീന

en: Papua New Guinea
ml: പാപുവ ന്യൂ ഗിനിയ

en: Guarani
ml: ഗ്വറാണി

en: Paraguay
ml: പരാഗ്വേ

en: Nuevo Sol
ml: ന്വേവോ സോള്‍

en: Peru
ml: പെറു

en: Philippine Peso
ml: ഫിലിപ്പൈന്‍ പെസോ

en: Philippines
ml: ഫിലിപ്പൈന്‍സ്

en: Pitcairn
ml: പിറ്റ്കയേണ്‍

en: Poland
ml: പോളണ്ട്

en: Zloty
ml: സ്ലോട്ടി

en: Escudo
ml: ഇസ്കുഡോ

en: Puerto Rico
ml: പ്യൂര്‍ട്ടോ റികോ

en: Qatar
ml: ഖത്തര്‍

en: Qatari Rial
ml: കത്തറി റിയാല്‍

en: Leu
ml: ല്യു

en: Romania
ml: റൊമാനിയ

en: Russian Federation
ml: റഷ്യന്‍ ഫെഡറേഷന്‍

en: Russian Ruble
ml: റഷ്യന്‍ റൂബിള്‍

en: Rwanda
ml: റുവാണ്ട

en: Rwanda Franc
ml: റുവാണ്ട ഫ്രാങ്ക്

en: Saint Helena
ml: സെയിന്റ് ഹെലന

en: Saint Helena Pound
ml: സെയിന്റ് ഹെലീന പൌണ്ട്

en: Saint Kitts And Nevis
ml: സെയിന്റ് കിറ്റ്സും നെവിസും

en: Saint Lucia
ml: സെയിന്റ് ലുസിയ

en: Saint Pierre And Miquelon
ml: സെയിന്റ് പിയറിയും മിക്വലെനും

en: Saint Vincent And The Grenadines
ml: സെയിന്റ് വിന്‍സന്റും ഗ്രനഡൈന്‍സും

en: Samoa
ml: സമോവ

en: Tala
ml: താല

en: Dobra
ml: ഡോബ്ര

en: Sao Tome And Principe
ml: സാവോ ടോമും പ്രിന്‍സിപ്പിയും

en: Saudi Arabia
ml: സൌദി അറേബ്യ

en: Saudi Riyal
ml: സൌദി റിയാല്‍

en: Senegal
ml: സെനഗല്‍

en: Seychelles
ml: സെയ്ഷെല്‍സ്

en: Seychelles Rupee
ml: സെയ്ഷെല്‍സ് രൂപ

en: Leone
ml: ലിയോണ്‍

en: Sierra Leone
ml: സിയേറ ലിയോണ്‍

en: Singapore
ml: സിംഗപ്പൂര്‍

en: Singapore Dollar
ml: സിംഗപ്പൂര്‍ ഡോളര്‍

en: Slovak Koruna
ml: സ്ലോവാക് കൊറൂണ

en: Tolar
ml: തൊലാര്‍

en: Solomon Islands
ml: സോളമന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Solomon Islands Dollar
ml: സോളമന്‍ ദ്വീപുകള്‍ ഡോളര്‍

en: Somali Shilling
ml: സോമാലി ഷില്ലിങ്ങ്

en: Somalia
ml: സോമാലിയ

en: South Africa
ml: സൌത്ത് ആഫ്രിക്ക

en: Peseta
ml: പെസെറ്റ

en: Sri Lanka
ml: ശ്രീലങ്ക

en: Sri Lanka Rupee
ml: ശ്രീലങ്കന്‍ രൂപ

en: Sudan
ml: സുഡാന്‍

en: Sudanese Dinar
ml: സുഡാനീസ് ദിനാര്‍

en: Suriname
ml: സൂരിനാം

en: Suriname Guilder
ml: സൂരിനാം ഗില്‍ഡര്‍

en: Svalbard And Jan Mayen
ml: സ്വാല്‍ബാര്‍ഡും യാന്‍ മായെനും

en: Lilangeni
ml: ലിലാങ്ഗേനി

en: Swaziland
ml: സ്വാസിലാന്‍ഡ്

en: Sweden
ml: സ്വീഡന്‍

en: Swedish Krona
ml: സ്വീഡിഷ് ക്രോണ

en: Switzerland
ml: സ്വിറ്റ്സര്‍ലാന്‍ഡ്

en: Syrian Arab Republic
ml: സിറിയന്‍ അറബ് റിപ്പബ്ലിക്

en: Syrian Pound
ml: സിറിയന്‍ പൌണ്ട്

en: New Taiwan Dollar
ml: ന്യൂ തായ്‌വാന്‍ ഡോളര്‍

en: Taiwan, Province Of China
ml: തായ്‌വാന്‍ , പ്രൊവിന്‍സ് ഓഫ് ചൈന

en: Somoni
ml: സൊമോനി

en: Tajikistan
ml: താജികിസ്താന്‍

en: Tanzania, United Republic Of
ml: ടാന്‍സാനിയ, യുണൈറ്റഡ് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ്

en: Tanzanian Shilling
ml: ടാന്‍സാനിയന്‍ ഷില്ലിങ്ങ്

en: Baht
ml: ബാഹ്ത്

en: Thailand
ml: തായ്‌ലന്‍ഡ്

en: Togo
ml: ടോഗോ

en: Tokelau
ml: ടെകേലു

en: Pa'anga
ml: പാആങ്ഗ

en: Tonga
ml: ടോങ്ക

en: Trinidad And Tobago
ml: ട്രിനിഡാഡും ടൊബാഗോയും

en: Trinidad and Tobago Dollar
ml: ട്രിനിഡാഡും ടൊബാഗോയും ഡോളര്‍

en: Tunisia
ml: ടുണീഷ്യ

en: Tunisian Dinar
ml: ടുണീഷ്യന്‍ ദിനാര്‍

en: Turkey
ml: തുര്‍ക്കി

en: Turkish Lira
ml: ടര്‍ക്കിഷ് ലിറ

en: Manat
ml: മനാത്

en: Turkmenistan
ml: തുര്‍ക്‌മെനിസ്താന്‍

en: Turks And Caicos Islands
ml: തുര്‍ക്ക്സും കൈകോസും ദ്വീപുകള്‍

en: Tuvalu
ml: ടുവാലു

en: Uganda
ml: ഉഗാണ്ട

en: Uganda Shilling
ml: ഉഗാണ്ട ഷില്ലിങ്ങ്

en: Hryvnia
ml: ഹ്രൈവ്നിയ

en: Ukraine
ml: ഉക്രൈന്‍

en: UAE Dirham
ml: UAE ദിര്‍ഹം

en: United Arab Emirates
ml: ഐക്യ അറബ് എമിറേറ്റുകള്‍

en: Pound Sterling
ml: പൌണ്ട് സ്റ്റെര്‍ലിങ്ങ്

en: US Dollar (Next day)
ml: US ഡോളര്‍ (പിറ്റേദിവസം)

en: US Dollar (Same day)
ml: US ഡോളര്‍ (അതേദിവസം)

en: Peso Uruguayo
ml: പെസോ ഉറുഗ്വേയോ

en: Uruguay
ml: ഉറുഗ്വേ

en: Uzbekistan
ml: ഉസ്ബേക്കിസ്താന്‍

en: Uzbekistan Sum
ml: ഉസ്ബേക്കിസ്താന്‍ സം

en: Vanuatu
ml: വന്വാട്ടു

en: Vatu
ml: വാതു

en: Bolivar
ml: ബൊളിവാര്‍

en: Venezuela
ml: വെനിസ്വേല

en: Dong
ml: ഡോങ്ങ്

en: Viet Nam
ml: വിയറ്റ്നാം

en: Virgin Islands
ml: വിര്‍ജിന്‍ ദ്വീപുകള്‍

en: Wallis And Futuna
ml: വാലിസും ഫ്യൂചുനയും

en: Western Sahara
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍ സഹാറ

en: Yemen
ml: യെമന്‍

en: Yemeni Rial
ml: യെമെനി റിയാല്‍

en: Yugoslavia
ml: യുഗോസ്ലാവിയ

en: Yugoslavian Dinar
ml: യുഗോസ്ലാവിയന്‍ ദിനാര്‍

en: Zambia
ml: സാംബിയ

en: Zimbabwe
ml: സിംബാബ്‌വേ

en: Zimbabwe Dollar
ml: സിംബാബ്‌വേ ഡോളര്‍

en: All
ml: എല്ലാം

en: Empty
ml: ശൂന്യം

en: Non-empty
ml: ശൂന്യമല്ല

en: Change Angle
ml: കോണ്‍ മാറ്റുക

en: Angle:
ml: കോണ്‍:

en: Sheet Style
ml: ഷീറ്റ് ശൈലി

en: Could not find image %1.
ml: ചിത്രം %1 കണ്ടെത്താന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Could not load image %1.
ml: ചിത്രം %1 ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

en: Could not find sheet-style XML file '%1'.
ml: ഷീറ്റ്-ശൈലി XML ഫയല്‍ '%1' കണ്ടെത്താനായില്ല.

en: Parsing error in sheet-style XML file %1.
ml: ഷീറ്റ്-ശൈലി XML %1-ല്‍ പാഴ്സിങ്ങ് പിശകു്.

en: Cell Comment
ml: കളം കമന്റ്

en: greater than
ml: കൂടുതല്‍

en: less than
ml: കുറവു്

en: equal to or greater than
ml: സമം അല്ലെങ്കില്‍ കൂടുതല്‍

en: equal to or less than
ml: സമം അല്ലെങ്കില്‍ കുറവു്

en: between
ml: നടുക്കു്

en: Cell is
ml: കളമാണു്

en: Cell style
ml: കളം ശൈലി

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, Functions)
en: Average
ml: ശരാശരി

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, Functions)
en: Count
ml: എണ്ണം

en: The range
    %1
    is too small
ml: പരിധി
    %1
    വളരെ കുറവാണു്

en: The range
    %1
    is too large
ml: പരിധി
    %1
    വളരെ കൂടുതലാണു്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_addButton)
en: Add
ml: കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_removeButton)
en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Inserting From Clipboard
ml: ക്ലിപ്പ്ബോര്‍ഡില്‍നിന്നു ചേര്‍ക്കുന്നു

en: Text to Columns
ml: നിരകളിലേക്കുള്ള പദാവലി

en: Type:
ml: തരം:

en: Select columns:
ml: നിരകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Column
ml: നിര

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Columns
ml: നിരകള്‍

en: equals
ml: സമം

en: not equal
ml: സമമല്ല

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, Order)
en: Ascending
ml: ആരോഹണക്രമത്തില്‍

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, Order)
en: Descending
ml: അവരോഹണക്രമത്തില്‍

en: Query Options
ml: ചോദ്യ ഐച്ഛികങ്ങള്‍

en: SQL query:
ml: SQL ചോദ്യം:

en: Starting in cell
ml: കളത്തില്‍ തുടങ്ങുന്ന

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, resultButton)
en: Result
ml: ഫലം

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, Operator) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, BaseField) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, BaseItem) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, None)
en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_9) i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, textButton)
en: Text
ml: പദാവലി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_8)
en: Time
ml: സമയം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_7)
en: Date
ml: തീയതി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_6)
en: Fraction
ml: ഘടകം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_5)
en: Currency
ml: കറന്‍സി

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_3)
en: Percent
ml: ശതമാനം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioButton_2)
en: Number
ml: അക്കം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_6)
en: Currency:
ml: കറന്‍സി:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Format:
ml: ഫോര്‍മാറ്റ്:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Precision:
ml: കൃത്യത:

en: Language: %1
ml: ഭാഷ: %1

en: Time format: %1
ml: സമയ ഫോര്‍മാറ്റ്: %1

en: Currency format: %1
ml: കറന്‍സി ഫോര്‍മാറ്റ്: %1

en: More Options
ml: കൂടുതല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍

en: Search entire sheet
ml: മൊത്തം ഷീറ്റ് തെരയുക

en: Cell Values
ml: കളം മൂല്യങ്ങള്‍

en: Comments
ml: കമന്റുകള്‍

en: Search direction:
ml: തെരച്ചില്‍ ദിശ:

en: Across then Down
ml: കുറുകെ പിന്നെ താഴോട്ടു്

en: Down then Across
ml: താഴോട്ടു് പിന്നെ കുറുകെ

en: Fewer Options
ml: കുറവു് ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, style_combo)
en: Roman
ml: റോമന്‍

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, style_combo)
en: Italic
ml: ഇറ്റാലിക്

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, weight_combo) i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, ValueType)
en: Normal
ml: സാധാരണ

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, weight_combo)
en: Bold
ml: ബോള്‍ഡ്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel4)
en: Color:
ml: നിറം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, underline)
en: Underline
ml: അടിവര

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Size:
ml: വലിപ്പം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Weight:
ml: തൂക്കം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Style:
ml: ശൈലി:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, strike)
en: This will strike out the current cell text if this is checked.
ml: ഇതു ചെക്ക് ചെയ്യുകയാണെങ്കില്‍, ഈ കളത്തിലെ പദാവലി വെട്ടിക്കളയും

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, strike)
en: Strike out
ml: വെട്ടിക്കളയുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Function
ml: ഫങ്ഷന്‍

en: Insert function
ml: ഫങ്ഷന്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Help
ml: സഹായം

en: Goal Seek
ml: ഗോള്‍ തെരയുക

en: Starting...
ml: തുടങ്ങുന്നു...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label5)
en: New value:
ml: പുതിയ മൂല്യം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label1)
en: Set cell:
ml: കളം ഉറപ്പിക്കുക:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label2)
en: To value:
ml: മൂല്യത്തിലേക്കു്:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label3)
en: By changing cell:
ml: കളം മാറ്റുന്നതുവഴി:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label6)
en: Current value:
ml: ഇപ്പോഴത്തെ മൂല്യം:

en: Goto Cell
ml: കളത്തിലേക്കു് പോകുക

en: Enter cell:
ml: കളം നല്‍കുക:

en: Insert
ml: ചേര്‍ക്കുക

en: Move towards right
ml: വലത്തേക്കു് നീങ്ങുക

en: Move towards bottom
ml: താവേക്കു് നീങ്ങുക

en: Insert rows
ml: വരികള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Insert columns
ml: നിരകള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Insert Cells
ml: കളങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Move towards left
ml: ഇടത്തേക്കു് നീങ്ങുക

en: Move towards top
ml: മുകളിലേക്കു് നീങ്ങുക

en: Remove rows
ml: വരികള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Remove columns
ml: നിരകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Remove Cells
ml: കളങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Style
ml: ശൈലി

en: Inherit style:
ml: ശൈലി പാരമ്പര്യഗതമാക്കുക:

en: Default
ml: സ്വാഭാവികം

en: A style with this name already exists.
ml: ഈ പേരുള്ള ഒരു ശൈലി ഇപ്പോഴേയുണ്ടു്

en: The style name can not be empty.
ml: ശൈലീനാമം ശുന്യമാകാന്‍ പാടില്ല.

en: A style cannot inherit from itself.
ml: ശൈലി അതില്‍നിന്നുതന്നെ പാരമ്പര്യഗതമാകാന്‍ പറ്റില്ല.

en: Cell Format
ml: കളം ഫോര്‍മാറ്റ്

en: &General
ml: &പൊതുവായത്

en: &Data Format
ml: &ഡാറ്റ ഫോര്‍മാറ്റ്

en: &Font
ml: &അക്ഷരസഞ്ചയം

en: &Position
ml: &സ്ഥാനം

en: Back&ground
ml: പശ്ചാത്തലം

en: Scientific
ml: ശാസ്ത്രീയം

en: Custom
ml: ഇച്ഛാനുസൃതം

en: Automatic
ml: സ്വയം

en: Halves 1/2
ml: പകുതികള്‍ 1/2

en: Quarters 1/4
ml: നാലിലൊന്നുകള്‍ 1/4

en: Eighths 1/8
ml: എട്ടിലൊന്നുകള്‍ 1/8

en: Sixteenths 1/16
ml: പതിനാറിലൊന്നുകള്‍ 1/16

en: Tenths 1/10
ml: പത്തിലൊന്നുകള്‍ 1/10

en: Hundredths 1/100
ml: നൂറിലൊന്നുകള്‍ 1/100

en: One digit 5/9
ml: ഒരക്കം 5/9

en: Two digits 15/22
ml: രണ്ടക്കങ്ങള്‍ 15/22

en: Three digits 153/652
ml: മൂന്നക്കങ്ങള്‍ 153/652

en: System:
ml: സിസ്റ്റം:

en: Dolor Ipse
ml: ഡോളോര്‍ ഇപ്സെ

en: Customize
ml: ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കുക

en: Background color:
ml: പശ്ചാത്തലനിറം:

en: No Color
ml: നിറമില്ല

en: Insert Link
ml: കണ്ണി ചേര്‍ക്കുക

en: Internet
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ്

en: Text to display:
ml: കാണിക്കേണ്ട പദാവലി:

en: Internet address:
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ് വിലാസം:

en: File
ml: ഫയല്‍

en: Cell
ml: കളം

en: Link to Cell
ml: കളത്തിലേക്കുള്ള കണ്ണി

en: File name is empty
ml: ഫയല്‍നാമം ശൂന്യമാണു്

en: Custom Lists
ml: ഇഷ്ടാനുസൃത പട്ടികകള്‍

en: List:
ml: പട്ടിക:

en: Entry:
ml: എന്‍ട്രി:

en: Cancel
ml: വേണ്ട

en: New
ml: പുതിയ

en: Modify
ml: മാറ്റുക

en: Copy
ml: പകര്‍ത്തുക

en: Do you really want to remove this list?
ml: ഈ പട്ടിക ശരിക്കും നീക്കം ചെയ്യണോ?

en: Remove List
ml: പട്ടിക നീക്കം ചെയ്യുക

en: &Select
ml: &തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: &New...
ml: &പുതിയ...

en: &Edit...
ml: &ചിട്ടപ്പെടുത്തുക...

en: &Remove
ml: &നീക്കം ചെയ്യുക

en: Cells:
ml: കളങ്ങള്‍:

en: Sheet:
ml: ഷീറ്റ്:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Condition
ml: അവസ്ഥ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Value
ml: മൂല്യം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Rows
ml: വരികള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_8)
en: Values
ml: മൂല്യങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, left)
en: Left
ml: ഇടതു്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, center)
en: Center
ml: മദ്ധ്യം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, right)
en: Right
ml: വലതു്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, top)
en: Top
ml: മുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, middle)
en: Middle
ml: മദ്ധ്യം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, bottom)
en: Bottom
ml: താഴെ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox4)
en: Rotation
ml: കറക്കം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mergeCell)
en: Merge cells
ml: കളങ്ങള്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കുക

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, sizeCellGroup)
en: Size of Cell
ml: കളത്തിന്റെ വലിപ്പം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel3)
en: Height:
ml: പൊക്കം:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel2)
en: Width:
ml: വീതി:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox3)
en: Text Option
ml: പദാവലി ഐച്ഛികം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, multi)
en: Wrap text
ml: പദാവലി പൊതിയുക

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox2)
en: Printing
ml: പ്രിന്റിങ്ങ്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_bDontPrint)
en: &Do not print text
ml: പദാവലി പ്രിന്റ് &ചെയ്യരുതു്

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox1)
en: Protection
ml: സുരക്ഷിതത്വം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_bHideAll)
en: Hide &all
ml: &എല്ലാം മറയ്ക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_bIsProtected)
en: &Protected
ml: &സുരക്ഷിതം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_bHideFormula)
en: &Hide formula
ml: ഫോര്‍മുല മറയ്ക്കുക

en: Resize Row
ml: വരിയുടെ വലിപ്പം മാറ്റുക

en: Insert Values
ml: മൂല്യങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Type
ml: തരം

en: Geometric (2,4,8,...)
ml: ജ്യാമിതീയം (2,4,8,...)

en: Start value:
ml: ആരംഭമൂല്യം:

en: Stop value:
ml: നിര്‍ത്തല്‍മൂല്യം:

en: Step value:
ml: പടി മൂല്യം

en: Show Columns
ml: നിരകള്‍ കാണിക്കുക

en: Show Rows
ml: വരികള്‍ കാണിക്കുക

en: Column: %1
ml: നിര: %1

en: Row: %1
ml: വരി: %1

en: Show Sheet
ml: ഷീറ്റ് കാണിക്കുക

en: Column %1
ml: നിര %1

en: Row %1
ml: വരി %1

en: Sort
ml: ക്രമത്തിലാക്കുക

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Content
ml: ഉള്ളടക്കം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, everythingButton)
en: Everything
ml: എല്ലാം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, commentButton)
en: Comment
ml: കമന്റ് ചെയ്യുക

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Operation
ml: പ്രക്രിയ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, additionButton)
en: Addition
ml: കൂട്ടല്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, multiplicationButton)
en: Multiplication
ml: ഗുണനം

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, divisionButton)
en: Division
ml: ഹരണം

en: All Styles
ml: എല്ലാ ശൈലികളും

en: Custom Styles
ml: ഇഷ്ടാനുസൃതശൈലികള്‍

en: &Delete...
ml: &നീക്കം ചെയ്യുക...

en: style%1
ml: ശൈലി%1

en: Remove All
ml: എല്ലാം നീക്കം ചെയ്യുക

en: Column '%1'
ml: നിര '%1'

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_eachChangeLabel)
en: At each change in:
ml: ഇതില്‍ ഓരോ മാറ്റത്തിനും:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_useFunctionLabel)
en: Use function:
ml: ഫങ്ഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുക:

en: &Criteria
ml: &മാനദണ്ഡങ്ങള്‍

en: Allow:
ml: അനുവദിക്കുക:

en: Text Length
ml: പദാവലി നീളം

en: List
ml: പട്ടിക

en: Data:
ml: ഡാറ്റ:

en: Date:
ml: തീയതി:

en: Time:
ml: സമയം:

en: Number:
ml: അക്കം:

en: Entries:
ml: എന്‍ട്രികള്‍:

en: Action:
ml: നടപടി:

en: Stop
ml: നിര്‍ത്തുക

en: Warning
ml: മുന്നറിയിപ്പു്

en: Information
ml: വിവരം

en: Message:
ml: സന്ദേശം:

en: Input Help
ml: ഇന്‍പുട്ട് സഹായം

en: Error
ml: പിശകു്

en: Whole number (like 1, 132, 2344)
ml: മൊത്ത അക്കം (1, 132, 2344 പോലെ)

en: Any kind of value
ml: ഏതുതരം മൂല്യങ്ങളും

en: A range of strings
ml: സ്ട്രിങ്ങുകളുടെ ഒരു പരിധി

en: A range of any kind of values
ml: ഏതുതരം മൂല്യങ്ങളുടെയും പരിധി

en: Syntax
ml: വ്യാകരണം

en: <li><b>Comment:</b> %1
ml: <li><b>കമന്റ്:</b> %1

en: <br><b>Type:</b> %1
ml: <br><b>തരം:</b> %1

en: Examples
ml: ഉദാഹരണങ്ങള്‍

en: First number
ml: ആദ്യത്തം അക്കം

en: Second number
ml: രണ്ടാമത്തം അക്കം

en: BITAND(value; value)
ml: BITAND(മൂല്യം; മൂല്യം)

en: BITLSHIFT(value; shift size)
ml: BITLSHIFT(മൂല്യം; മാറ്റവലിപ്പം)

en: BITRSHIFT(value; shift size)
ml: BITRSHIFT(മൂല്യം; നീക്കവലിപ്പം)

en: BITOR(value; value)
ml: BITOR(മൂല്യം; മൂല്യം)

en: BITXOR(value; value)
ml: BITXOR(മൂല്യം; മൂല്യം)

en: Conversion
ml: സംഭാഷണം

en: Bool value to convert
ml: മാറ്റേണ്ട ബൂള്‍ മൂല്യം

en: BOOL2STRING(value)
ml: BOOL2STRING(മൂല്യം)

en: BOOL2STRING(true) returns "True"
ml: BOOL2STRING(true) നല്‍കുന്നതു് "True"

en: BOOL2STRING(false) returns "False"
ml: BOOL2STRING(false) നല്‍കുന്നതു് "False"

en: upper(BOOL2STRING(find("nan";"banana"))) returns TRUE
ml: upper(BOOL2STRING(find("nan";"banana"))) നല്‍കുന്നതു് TRUE

en: INT2BOOL(value)
ml: INT2BOOL(മൂല്യം)

en: INT2BOOL(1) returns true
ml: INT2BOOL(1) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: INT2BOOL(0) returns false
ml: INT2BOOL(0) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റു്

en: OR(INT2BOOL(1); false) returns true
ml: OR(INT2BOOL(1); തെറ്റു്) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: BOOL2INT(value)
ml: BOOL2INT(മൂല്യം)

en: BOOL2INT(True) returns 1
ml: BOOL2INT(True) നല്‍കുന്നതു് 1

en: BOOL2INT(False) returns 0
ml: BOOL2INT(False) നല്‍കുന്നതു് 0

en: Number to convert into string
ml: സ്ട്രിങ്ങ് ആയി മാറ്റേണ്ട അക്കം

en: NUM2STRING(value)
ml: NUM2STRING(മൂല്യം)

en: NUM2STRING(10) returns "10"
ml: NUM2STRING(10) നല്‍കുന്നതു് "10"

en: NUM2STRING(2.05) returns "2.05"
ml: NUM2STRING(2.05) നല്‍കുന്നതു് "2.05"

en: =find("101";NUM2STRING(A1)) (A1 = 2.010102) returns True
ml: =find("101";NUM2STRING(A1)) (A1 = 2.010102) നല്‍കുന്നതു് True

en: CHARTOASCII(value)
ml: CHARTOASCII(മൂല്യം)

en: CHARTOASCII("v") returns 118
ml: CHARTOASCII("v") നല്‍കുന്നതു് 118

en: The ASCII values to convert
ml: മാറ്റേണ്ട ASCII മൂല്യങ്ങള്‍

en: ASCIITOCHAR(value)
ml: ASCIITOCHAR(മൂല്യം)

en: ASCIITOCHAR(118) returns "v"
ml: ASCIITOCHAR(118) നല്‍കുന്നതു് "v"

en: ASCIITOCHAR(75; 68; 69) returns "KDE"
ml: ASCIITOCHAR(75; 68; 69) നല്‍കുന്നതു് "KDE"

en: Value in X
ml: X-ലെ മൂല്യം

en: Value in Y
ml: Y-ലെ മൂല്യം

en: POLR(12;12) returns 16.9705
ml: POLR(12;12) നല്‍കുന്നതു് 16.9705

en: POLR(12;0) returns 12
ml: POLR(12;0) നല്‍കുന്നതു് 12

en: POLA(12;12) returns 0.78539816
ml: POLA(12;12) നല്‍കുന്നതു് 0.78539816

en: POLA(12;0) returns 0
ml: POLA(12;0) നല്‍കുന്നതു് 0

en: POLA(0;12) returns 1.5707
ml: POLA(0;12) നല്‍കുന്നതു് 1.5707

en: Angle (radians)
ml: കോണ്‍ (റേഡിയന്‍സ്)

en: CARX(12;1.5707) returns 0.00115592
ml: CARX(12;1.5707) നല്‍കുന്നതു് 0.00115592

en: CARX(12;0) returns 12
ml: CARX(12;0) നല്‍കുന്നതു് 12

en: DECSEX(double)
ml: DECSEX(ഡബിള്‍)

en: DECSEX(1.6668) returns 1:40
ml: DECSEX(1.6668) നല്‍കുന്നതു് 1:40

en: DECSEX(7.8) returns 7:47
ml: DECSEX(7.8) നല്‍കുന്നതു് 7:47

en: Hours
ml: മണിക്കൂറുകള്‍

en: Minutes
ml: മിനിട്ടുകള്‍

en: Seconds
ml: സെക്കന്റുകള്‍

en: SEXDEC(time value) or SEXDEC(hours;minutes;seconds)
ml: SEXDEC(സമയമൂല്യം) അല്ലെങ്കില്‍ SEXDEC(മണിക്കൂറുകള്‍;മിനിട്ടുകള്‍;സെക്കന്റുകള്‍)

en: SEXDEC(1;5;7) returns 1.0852778
ml: SEXDEC(1;5;7) നല്‍കുന്നതു് 1.0852778

en: DECSEX("8:05") returns 8.08333333
ml: DECSEX("8:05") നല്‍കുന്നതു് 8.08333333

en: CARY(12;1.5707) returns 12
ml: CARY(12;1.5707) നല്‍കുന്നതു് 12

en: CARY(12;0) returns 0
ml: CARY(12;0) നല്‍കുന്നതു് 0

en: ROMAN(Number)
ml: ROMAN(അക്കം)

en: ROMAN(99) returns "XCIX"
ml: ROMAN(99) "XCIX" നല്‍കുന്നു

en: ROMAN(-55) returns "Err"
ml: ROMAN(-55) "Err" നല്‍കുന്നു

en: Numeral
ml: അക്കം

en: The ARABIC() function converts a roman numeral into a number.
ml: ARABIC() ഫങ്ഷന്‍ റോമന്‍ അക്കത്തെ സംഖ്യയായി മാറ്റുന്നു.

en: ARABIC(Numeral)
ml: ARABIC(അക്കം)

en: ARABIC("IV") returns 4
ml: ARABIC("IV") 4 നല്‍കുന്നു

en: ARABIC("XCIX") returns 99
ml: ARABIC("XCIX") 99 നല്‍കുന്നു

en: DSUM(Database; "Header"; Conditions)
ml: DSUM(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DSUM(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DSUM(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DAVERAGE(Database; "Header"; Conditions)
ml: DAVERAGE(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DAVERAGE(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DAVERAGE(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DCOUNT(Database; "Header"; Conditions)
ml: DCOUNT(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DCOUNT(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DCOUNT(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DCOUNTA(Database; "Header"; Conditions)
ml: DCOUNTA(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DCOUNTA(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DCOUNTA(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DGET(Database; "Header"; Conditions)
ml: DGET(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DGET(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DGET(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DMAX(Database; "Header"; Conditions)
ml: DMAX(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DMAX(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DMAX(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DMIN(Database; "Header"; Conditions)
ml: DMIN(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DMIN(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DMIN(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DPRODUCT(Database; "Header"; Conditions)
ml: DPRODUCT(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DPRODUCT(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DPRODUCT(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DSTDEV(Database; "Header"; Conditions)
ml: DSTDEV(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DSTDEV(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DSTDEV(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DSTDEVP(Database; "Header"; Conditions)
ml: DSTDEVP(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DSTDEVP(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DSTDEVP(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DVAR(Database; "Header"; Conditions)
ml: DVAR(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DVAR(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DVAR(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: DVARP(Database; "Header"; Conditions)
ml: DVARP(വിവരസംഭരണി; "ശീര്‍ഷകം"; നിലകള്‍)

en: DVARP(A1:C5; "Salary"; A9:A11)
ml: DVARP(A1:C5; "ശമ്പളം"; A9:A11)

en: Date & Time
ml: തീയതിയും സമയവും

en: Method (optional)
ml: രീതി (ഐച്ഛികം)

en: WEEKDAY("2002-02-22"; 2) returns 5
ml: WEEKDAY("2002-02-22"; 2) നല്‍കുന്നതു് 5

en: Date1
ml: തീയതി1

en: Date2
ml: തീയതി2

en: Method
ml: രീതി

en: DAYS360(date1; date2; method)
ml: DAYS360(തീയതി1; തീയതി2; രീതി)

en: DAYS360("2/22/2002"; "4/21/2002"; FALSE) returns 59
ml: DAYS360("2/22/2002"; "4/21/2002"; FALSE) നല്‍കുന്നതു് 59

en: TIMEVALUE(time)
ml: TIMEVALUE(സമയം)

en: TIMEVALUE("10:05:02") returns 0.42
ml: TIMEVALUE("10:05:02") നല്‍കുന്നതു് 0.42

en: DATEVALUE(date)
ml: DATEVALUE(തീയതി)

en: DATEVALUE("2/22/2002") returns 37309
ml: DATEVALUE("2/22/2002") നല്‍കുന്നതു് 37309

en: Months
ml: മാസങ്ങള്‍

en: EDATE(date; months)
ml: EDATE(തീയതി; മാസങ്ങള്‍)

en: EDATE("2/22/2002"; 3) returns "5/22/2002"
ml: EDATE("2/22/2002"; 3) നല്‍കുന്നതു് "5/22/2002"

en: EDATE("3/31/2002"; -1) returns "2/28/2002"
ml: EDATE("3/31/2002"; -1) നല്‍കുന്നതു് "2/28/2002"

en: EOMONTH(date; months)
ml: EOMONTH(തീയതി; മാസങ്ങള്‍)

en: EOMONTH("2/22/2002"; 3) returns "5/31/2002"
ml: EOMONTH("2/22/2002"; 3) നല്‍കുന്നതു് "5/31/2002"

en: EOMONTH("3/12/2002"; -1) returns "2/28/2002"
ml: EOMONTH("3/12/2002"; -1) നല്‍കുന്നതു് "2/28/2002"

en: EOMONTH("3/12/2002"; 0) returns "3/31/2002"
ml: EOMONTH("3/12/2002"; 0) നല്‍കുന്നതു് "3/31/2002"

en: YEAR(date)
ml: YEAR(തീയതി)

en: YEAR("2/22/2002") returns 2002
ml: YEAR("2/22/2002") നല്‍കുന്നതു് 2002

en: YEAR(2323.1285) returns 1906
ml: YEAR(2323.1285) നല്‍കുന്നതു് 1906

en: MONTH(date)
ml: MONTH(തീയതി)

en: MONTH("2/22/2002") returns 2
ml: MONTH("2/22/2002") നല്‍കുന്നതു് 2

en: MONTH(2323.1285) returns 5
ml: MONTH(2323.1285) നല്‍കുന്നതു് 5

en: DAY(date)
ml: DAY(തീയതി)

en: DAY("2/22/2002") returns 22
ml: DAY("2/22/2002") നല്‍കുന്നതു് 22

en: DAY(2323.1285) returns 11
ml: DAY(2323.1285) നല്‍കുന്നതു് 11

en: HOUR(time)
ml: HOUR(സമയം)

en: HOUR("22:10:12") returns 22
ml: HOUR("22:10:12") നല്‍കുന്നതു് 22

en: HOUR(0.1285) returns 3
ml: HOUR(0.1285) നല്‍കുന്നതു് 3

en: MINUTE(time)
ml: MINUTE(സമയം)

en: MINUTE("22:10:12") returns 10
ml: MINUTE("22:10:12") നല്‍കുന്നതു് 10

en: MINUTE(0.1234) returns 57
ml: MINUTE(0.1234) നല്‍കുന്നതു് 57

en: SECOND(time)
ml: SECOND(സമയം)

en: SECOND("22:10:12") returns 12
ml: SECOND("22:10:12") നല്‍കുന്നതു് 12

en: SECOND(0.1234) returns 42
ml: SECOND(0.1234) നല്‍കുന്നതു് 42

en: Second date value
ml: രണ്ടാം തീയതി മൂല്യം

en: WEEKS(date2; date1; mode)
ml: WEEKS(തീയതി2; തീയതി1; ദശ)

en: MONTHS(date2; date1; mode)
ml: MONTHS(തീയതി2; തീയതി1; ദശ)

en: YEARS(date2; date1; mode)
ml: YEARS(തീയതി2; തീയതി1; ദശ)

en: DAYS(date2; date1)
ml: DAYS(തീയതി2; തീയതി1)

en: DAYS("2002-02-22"; "2002-02-26") returns 4
ml: DAYS("2002-02-22"; "2002-02-26") നല്‍കുന്നതു് 4

en: Year
ml: കൊല്ലം

en: Month
ml: മാസം

en: Day
ml: ദിവസം

en: DAYOFYEAR(year;month;date)
ml: DAYOFYEAR(കൊല്ലം;മാസം;തീയതി)

en: DAYOFYEAR(2000;12;1) returns 336
ml: DAYOFYEAR(2000;12;1) നല്‍കുന്നതു് 336

en: DAYOFYEAR(2000;2;29) returns 60
ml: DAYOFYEAR(2000;2;29) നല്‍കുന്നതു് 60

en: DATE(year;month;date)
ml: DATE(കൊല്ലം;മാസം;തീയതി)

en: DATE(2000;5;5) returns Friday 05 May 2000
ml: DATE(2000;5;5) നല്‍കുന്നതു് Friday 05 May 2000

en: TIME(hours;minutes;seconds)
ml: TIME(മണിക്കൂറുകള്‍;മിനിട്ടുകള്‍;സെക്കന്‍ഡുകള്‍)

en: TIME(10;2;2) returns 10:02:02
ml: TIME(10;2;2) നല്‍കുന്നതു് 10:02:02

en: TIME(10;70;0) returns 11:10:0
ml: TIME(10;70;0) നല്‍കുന്നതു് 11:10:0

en: TIME(10;-40;0) returns 9:20:0
ml: TIME(10;-40;0) നല്‍കുന്നതു് 9:20:0

en: HOURS(time)
ml: HOURS(സമയം)

en: HOURS("10:5:2") returns 10
ml: HOURS("10:5:2") നല്‍കുന്നതു് 10

en: The function ISLEAPYEAR() returns True if the given year is leap.
ml: തന്നിരിക്കുന്ന കൊല്ലം ലീപ് ആണെങ്കില്‍ ISLEAPYEAR() ഫങ്ഷന്‍ ശരി എന്നു നല്‍കുന്നു.

en: ISLEAPYEAR(year)
ml: ISLEAPYEAR(കൊല്ലം)

en: ISLEAPYEAR(2000) returns True
ml: ISLEAPYEAR(2000) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: DAYSINMONTH(year;month)
ml: DAYSINMONTH(കൊല്ലം;മാസം)

en: DAYSINMONTH(2000;2) returns 29
ml: DAYSINMONTH(2000;2) നല്‍കുന്നതു് 29

en: DAYSINYEAR(year)
ml: DAYSINYEAR(കൊല്ലം)

en: DAYSINYEAR(2000) returns 366
ml: DAYSINYEAR(2000) നല്‍കുന്നതു് 366

en: WEEKSINYEAR(year)
ml: WEEKSINYEAR(കൊല്ലം)

en: WEEKSINYEAR(2000) returns 52
ml: WEEKSINYEAR(2000) നല്‍കുന്നതു് 52

en: MINUTES(time)
ml: MINUTES(സമയം)

en: MINUTES("10:5:2") returns 5
ml: MINUTES("10:5:2") നല്‍കുന്നതു് 5

en: SECONDS(time)
ml: SECONDS(സമയം)

en: SECONDS("10:5:2") returns 2
ml: SECONDS("10:5:2") നല്‍കുന്നതു് 2

en: DAYNAME(weekday)
ml: DAYNAME(ആഴ്ചദിവസം)

en: MONTHNAME(number)
ml: MONTHNAME(അക്കം)

en: MONTHNAME(5) returns May
ml: MONTHNAME(5) നല്‍കുന്നതു് May

en: CURRENTDATE() returns "Saturday 13 April 2002"
ml: CURRENTDATE() നല്‍കുന്നതു് "Saturday 13 April 2002"

en: The TODAY() function returns the current date.
ml: TODAY() ഫങ്ഷന്‍ ഇന്നത്തെ തീയതി നല്‍കുന്നു.

en: TODAY() returns "Saturday 13 April 2002"
ml: TODAY() നല്‍കുന്നതു് "Saturday 13 April 2002"

en: NOW() returns "Saturday 13 April 2002 19:12:01"
ml: NOW() നല്‍കുന്നതു് "Saturday 13 April 2002 19:12:01"

en: CURRENTDATETIME() returns "Saturday 13 April 2002 19:12:01"
ml: CURRENTDATETIME() നല്‍കുന്നതു് "Saturday 13 April 2002 19:12:01"

en: CURRENTTIME() returns "19:12:01"
ml: CURRENTTIME() നല്‍കുന്നതു് "19:12:01"

en: EASTERSUNDAY(year)
ml: EASTERSUNDAY(കൊല്ലം)

en: EASTERSUNDAY(2003) returns "20th April 2003"
ml: EASTERSUNDAY(2003) നല്‍കുന്നതു് "20th April 2003"

en: ISOWEEKNUM(date)
ml: ISOWEEKNUM(തീയതി)

en: First date
ml: ആദ്യത്തെ തീയതി

en: Second date
ml: രണ്ടാമത്തെ തീയതി

en: Start date
ml: ആരംഭതീയതി

en: Working days
ml: ജോലിദിവസങ്ങള്‍

en: Holidays
ml: അവധിദിവസങ്ങള്‍

en: WORKDAY(start date; days; holidays)
ml: WORKDAY(തുടക്കദിവസം; ദിവസങ്ങള്‍; അവധിദിവസങ്ങള്‍)

en: End date
ml: അവസാനതീയതി

en: NETWORKDAY(start date; end date; holidays)
ml: NETWORKDAY(തുടക്കദിവസം; അവസാനദിവസം; അവധിദിവസങ്ങള്‍)

en: NETWORKDAY("01/01/2001";"01/08/2001") returns 5 workdays
ml: NETWORKDAY("01/01/2001";"01/08/2001") നല്‍കുന്നതു് 5 ജോലിദിവസങ്ങള്‍

en: NETWORKDAY("01/01/2001";"01/08/2001";2) returns 3 workdays
ml: NETWORKDAY("01/01/2001";"01/08/2001";2) നല്‍കുന്നതു് 3 ജോലിദിവസങ്ങള്‍

en: DATE2UNIX() function converts a date and time value to unix time.
ml: DATE2UNIX() ഫങ്ഷന്‍ തീയതി, സമയ മൂല്യങ്ങളെ യൂണിക്സ്‌സമയമായി മാറ്റുന്നു.

en: A unix time is the number of seconds after midnight January 1st, 1970.
ml: ജനവരി 1, 1970 അര്‍ദ്ധരാത്രിയ്ക്കുശേഷമുള്ള സെക്കന്റുകളുടെ എണ്ണമാണു് യൂണിക്സ്‌സമയം.

en: DATE2UNIX(date)
ml: DATE2UNIX(തീയതി)

en: Unixtime
ml: യൂണിക്സ്‌സമയം

en: UNIX2DATE() function converts unix time to a date and time value.
ml: UNIX2DATE() ഫങ്ഷന്‍ യൂണിക്സ്‌സമയത്തെ തീയതി, സമയ മൂല്യങ്ങളായി മാറ്റുന്നു.

en: UNIX2DATE(unixtime)
ml: UNIX2DATE(യൂണിക്സ്‌സമയം)

en: UNIX2DATE(0) returns 1970-01-01
ml: UNIX2DATE(0) നല്‍കുന്നതു് 1970-01-01

en: Engineering
ml: എഞ്ചിനീയറിങ്ങ്

en: Base
ml: അടിസ്ഥാനം

en: MinLength
ml: കുറവു് നീളം

en: BASE(number;base;prec)
ml: BASE(അക്കം;അടിസ്ഥാനം;കൃത്യത)

en: BASE(128;8) returns "200"
ml: BASE(128;8) നല്‍കുന്നതു് "200"

en: BESSELI(0.7;3) returns 0.007367374
ml: BESSELI(0.7;3) നല്‍കുന്നതു് 0.007367374

en: The BESSELJ() function returns the Bessel function.
ml: BESSELJ() ഫങ്ഷന്‍ ബെസ്സല്‍ ഫങ്ഷന്‍ നല്‍കുന്നു.

en: BESSELJ(0.89;3) returns 0.013974004
ml: BESSELJ(0.89;3) നല്‍കുന്നതു് 0.013974004

en: BESSELK(3;9) returns 397.95880
ml: BESSELK(3;9) നല്‍കുന്നതു് 397.95880

en: BESSELY(4;2) equals 0.215903595
ml: BESSELY(4;2) സമം 0.215903595

en: From unit
ml: ഏകകത്തില്‍നിന്നും

en: To unit
ml: ഏകകത്തിലേക്കു്

en: CONVERT(32;"C";"F") equals 89.6
ml: CONVERT(32;"C";"F") സമം 89.6

en: CONVERT(3;"lbm";"kg") equals 1.3608
ml: CONVERT(3;"lbm";"kg") സമം 1.3608

en: CONVERT(7.9;"cal";"J") equals 33.0757
ml: CONVERT(7.9;"cal";"J") സമം 33.0757

en: ERF(0.4) equals 0.42839236
ml: ERF(0.4) സമം 0.42839236

en: ERFC(0.4) equals 0.57160764
ml: ERFC(0.4) സമം 0.57160764

en: The value to convert
ml: മാറ്റേണ്ട മൂല്യം

en: DEC2BIN(value)
ml: DEC2BIN(മൂല്യം)

en: DEC2BIN(12) returns "1100"
ml: DEC2BIN(12) നല്‍കുന്നതു് "1100"

en: DEC2BIN(55) returns "110111"
ml: DEC2BIN(55) നല്‍കുന്നതു് "110111"

en: DEC2HEX(value)
ml: DEC2HEX(മൂല്യം)

en: DEC2HEX(12) returns "c"
ml: DEC2HEX(12) നല്‍കുന്നതു് "c"

en: DEC2HEX(55) returns "37"
ml: DEC2HEX(55) നല്‍കുന്നതു് "37"

en: DEC2OCT(value)
ml: DEC2OCT(മൂല്യം)

en: DEC2OCT(12) returns "14"
ml: DEC2OCT(12) നല്‍കുന്നതു് "14"

en: DEC2OCT(55) returns "67"
ml: DEC2OCT(55) നല്‍കുന്നതു് "67"

en: OCT2BIN(value)
ml: OCT2BIN(മൂല്യം)

en: OCT2BIN("12") returns "1010"
ml: OCT2BIN("12") നല്‍കുന്നതു് "1010"

en: OCT2BIN("55") returns "101101"
ml: OCT2BIN("55") നല്‍കുന്നതു് "101101"

en: OCT2DEC(value)
ml: OCT2DEC(മൂല്യം)

en: OCT2DEC("12") returns 10
ml: OCT2DEC("12") നല്‍കുന്നതു് 10

en: OCT2DEC("55") returns 45
ml: OCT2DEC("55") നല്‍കുന്നതു് 45

en: OCT2HEX(value)
ml: OCT2HEX(മൂല്യം)

en: OCT2HEX("12") returns "A"
ml: OCT2HEX("12") നല്‍കുന്നതു് "A"

en: OCT2HEX("55") returns "2D"
ml: OCT2HEX("55") നല്‍കുന്നതു് "2D"

en: BIN2DEC(value)
ml: BIN2DEC(മൂല്യം)

en: BIN2DEC("1010") returns 10
ml: BIN2DEC("1010") നല്‍കുന്നതു് 10

en: BIN2DEC("11111") returns 31
ml: BIN2DEC("11111") നല്‍കുന്നതു് 31

en: BIN2OCT(value)
ml: BIN2OCT(മൂല്യം)

en: BIN2OCT("1010") returns "12"
ml: BIN2OCT("1010") നല്‍കുന്നതു് "12"

en: BIN2OCT("11111") returns "37"
ml: BIN2OCT("11111") നല്‍കുന്നതു് "37"

en: BIN2HEX(value)
ml: BIN2HEX(മൂല്യം)

en: BIN2HEX("1010") returns "a"
ml: BIN2HEX("1010") നല്‍കുന്നതു് "a"

en: BIN2HEX("11111") returns "1f"
ml: BIN2HEX("11111") നല്‍കുന്നതു് "1f"

en: HEX2DEC(value)
ml: HEX2DEC(മൂല്യം)

en: HEX2DEC("a") returns 10
ml: HEX2DEC("a") നല്‍കുന്നതു് 10

en: HEX2DEC("37") returns 55
ml: HEX2DEC("37") നല്‍കുന്നതു് 55

en: HEX2OCT(value)
ml: HEX2OCT(മൂല്യം)

en: HEX2OCT("a") returns "12"
ml: HEX2OCT("a") നല്‍കുന്നതു് "12"

en: HEX2OCT("37") returns "67"
ml: HEX2OCT("37") നല്‍കുന്നതു് "67"

en: HEX2BIN(value)
ml: HEX2BIN(മൂല്യം)

en: HEX2BIN("a") returns "1010"
ml: HEX2BIN("a") നല്‍കുന്നതു് "1010"

en: HEX2BIN("37") returns "110111"
ml: HEX2BIN("37") നല്‍കുന്നതു് "110111"

en: COMPLEX(1.2;3.4) returns "1.2+3.4i"
ml: COMPLEX(1.2;3.4) നല്‍കുന്നതു് "1.2+3.4i"

en: COMPLEX(0;-1) returns "-i"
ml: COMPLEX(0;-1) നല്‍കുന്നതു് "-i"

en: Complex number
ml: കോംപ്ലക്സ് അക്കം

en: IMAGINARY(string)
ml: IMAGINARY(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMAGINARY("1.2+3.4i") returns 3.4
ml: IMAGINARY("1.2+3.4i") നല്‍കുന്നതു് 3.4

en: IMAGINARY("1.2") returns 0
ml: IMAGINARY("1.2") നല്‍കുന്നതു് 0

en: IMREAL(string)
ml: IMREAL(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMREAL("1.2+3.4i") returns 1.2
ml: IMREAL("1.2+3.4i") നല്‍കുന്നതു് 1.2

en: IMREAL("1.2i") returns 0
ml: IMREAL("1.2i") നല്‍കുന്നതു് 0

en: IMCOS(string)
ml: IMCOS(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMCOS("1+i") returns "0.83373-0.988898i"
ml: IMCOS("1+i") നല്‍കുന്നതു് "0.83373-0.988898i"

en: IMCOS("12i") returns 81 377.4
ml: IMCOS("12i") നല്‍കുന്നതു് 81 377.4

en: IMCOSH(string)
ml: IMCOSH(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMCOSH("1+i") returns "0.83373+0.988898i"
ml: IMCOSH("1+i") നല്‍കുന്നതു് "0.83373+0.988898i"

en: IMCOSH("12i") returns 0.84358
ml: IMCOSH("12i") നല്‍കുന്നതു് 0.84358

en: IMSIN(string)
ml: IMSIN(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMSIN("1+i") returns "1.29846+0.634964i"
ml: IMSIN("1+i") നല്‍കുന്നതു് "1.29846+0.634964i"

en: IMSIN("1.2") returns -0.536573
ml: IMSIN("1.2") നല്‍കുന്നതു് -0.536573

en: IMSINH(string)
ml: IMSINH(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMSINH("1+i") returns "0.63496+1.29846i"
ml: IMSINH("1+i") നല്‍കുന്നതു് "0.63496+1.29846i"

en: IMSINH("1.2") returns 1.50946
ml: IMSINH("1.2") നല്‍കുന്നതു് 1.50946

en: IMTAN(string)
ml: IMTAN(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMTAN("1+i") returns "0.27175+1.08392i"
ml: IMTAN("1+i") നല്‍കുന്നതു് "0.27175+1.08392i"

en: IMTAN("1.2") returns 2.57215
ml: IMTAN("1.2") നല്‍കുന്നതു് 2.57215

en: IMTANH(string)
ml: IMTANH(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMTANH("1+i") returns "1.08392+0.27175i"
ml: IMTANH("1+i") നല്‍കുന്നതു് "1.08392+0.27175i"

en: IMTANH("1.2") returns 0.83365
ml: IMTANH("1.2") നല്‍കുന്നതു് 0.83365

en: IMEXP(string)
ml: IMEXP(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMEXP("2-i") returns "3.99232-6.21768i"
ml: IMEXP("2-i") നല്‍കുന്നതു് "3.99232-6.21768i"

en: IMEXP("12i") returns "0.843854-0.536573i"
ml: IMEXP("12i") നല്‍കുന്നതു് "0.843854-0.536573i"

en: IMLN(string)
ml: IMLN(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMLN("3-i") returns "1.15129-0.321751i"
ml: IMLN("3-i") നല്‍കുന്നതു് "1.15129-0.321751i"

en: IMLN("12") returns 2.48491
ml: IMLN("12") നല്‍കുന്നതു് 2.48491

en: IMLOG2(string)
ml: IMLOG2(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMLOG2("3+4i") returns "2.321928+1.337804i"
ml: IMLOG2("3+4i") നല്‍കുന്നതു് "2.321928+1.337804i"

en: IMLOG10(string)
ml: IMLOG10(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMLOG10("3+4i") returns "0.69897+0.402719i"
ml: IMLOG10("3+4i") നല്‍കുന്നതു് "0.69897+0.402719i"

en: IMSQRT(string)
ml: IMSQRT(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMSQRT("1+i") returns "1.09868+0.45509i"
ml: IMSQRT("1+i") നല്‍കുന്നതു് "1.09868+0.45509i"

en: IMSQRT("1.2i") returns "0.774597+0.774597i"
ml: IMSQRT("1.2i") നല്‍കുന്നതു് "0.774597+0.774597i"

en: IMPOWER(string)
ml: IMPOWER(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: IMPOWER("4-i";2) returns "15-8i"
ml: IMPOWER("4-i";2) നല്‍കുന്നതു് "15-8i"

en: IMPOWER("1.2";2) returns 1.44
ml: IMPOWER("1.2";2) നല്‍കുന്നതു് 1.44

en: IMSUM(value;value;...)
ml: IMSUM(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: IMSUM(1.2;"3.4+5i") returns "4.6+5i"
ml: IMSUM(1.2;"3.4+5i") നല്‍കുന്നതു് "4.6+5i"

en: IMSUM(1.2;"1i") returns "1.2+i"
ml: IMSUM(1.2;"1i") നല്‍കുന്നതു് "1.2+i"

en: IMDIV(value;value;...)
ml: IMDIV(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: IMDIV(1.2;"3.4+5i") returns "0.111597-0.164114i"
ml: IMDIV(1.2;"3.4+5i") നല്‍കുന്നതു് "0.111597-0.164114i"

en: IMDIV("12+i";"12-i") returns "0.986207+0.16551i"
ml: IMDIV("12+i";"12-i") നല്‍കുന്നതു് "0.986207+0.16551i"

en: IMSUB(value;value;...)
ml: IMSUB(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: IMSUB(1.2;"3.4+5i") returns "-2.2-5i"
ml: IMSUB(1.2;"3.4+5i") നല്‍കുന്നതു് "-2.2-5i"

en: IMSUB(1.2;"1i") returns "1.2-i"
ml: IMSUB(1.2;"1i") നല്‍കുന്നതു് "1.2-i"

en: IMPRODUCT(value;value;...)
ml: IMPRODUCT(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: IMPRODUCT(1.2;"3.4+5i") returns "4.08+6i"
ml: IMPRODUCT(1.2;"3.4+5i") നല്‍കുന്നതു് "4.08+6i"

en: IMPRODUCT(1.2;"1i") returns "+1.2i"
ml: IMPRODUCT(1.2;"1i") നല്‍കുന്നതു് "+1.2i"

en: IMCONJUGATE(complex number)
ml: IMCONJUGATE(കോംപ്ലക്സ് അക്കം)

en: IMCONJUGATE("1.2+5i") returns "1.2-5i"
ml: IMCONJUGATE("1.2+5i") നല്‍കുന്നതു് "1.2-5i"

en: IMCONJUGATE("-i") returns "i"
ml: IMCONJUGATE("-i") നല്‍കുന്നതു് "i"

en: IMCONJUGATE("12") returns "12"
ml: IMCONJUGATE("12") നല്‍കുന്നതു് "12"

en: IMARGUMENT(complex number)
ml: IMARGUMENT(കോംപ്ലക്സ് അക്കം)

en: IMARGUMENT("1.2+5i") returns 0.6072
ml: IMARGUMENT("1.2+5i") നല്‍കുന്നതു് 0.6072

en: IMARGUMENT("-i") returns -1.57079633
ml: IMARGUMENT("-i") നല്‍കുന്നതു് -1.57079633

en: IMARGUMENT("12") returns "#Div/0"
ml: IMARGUMENT("12") നല്‍കുന്നതു് "#Div/0"

en: IMABS(complex number)
ml: IMABS(കോംപ്ലക്സ് അക്കം)

en: IMABS("1.2+5i") returns 5.1419
ml: IMABS("1.2+5i") നല്‍കുന്നതു് 5.1419

en: IMABS("-i") returns 1
ml: IMABS("-i") നല്‍കുന്നതു് 1

en: IMABS("12") returns 12
ml: IMABS("12") നല്‍കുന്നതു് 12

en: DELTA(1.2; 3.4) returns 0
ml: DELTA(1.2; 3.4) നല്‍കുന്നതു് 0

en: DELTA(3; 3) returns 1
ml: DELTA(3; 3) നല്‍കുന്നതു് 1

en: DELTA(1; TRUE) returns 1
ml: DELTA(1; TRUE) നല്‍കുന്നതു് 1

en: GESTEP(1.2; 3.4) returns 0
ml: GESTEP(1.2; 3.4) നല്‍കുന്നതു് 0

en: GESTEP(3; 3) returns 1
ml: GESTEP(3; 3) നല്‍കുന്നതു് 1

en: GESTEP(0.4; TRUE) returns 0
ml: GESTEP(0.4; TRUE) നല്‍കുന്നതു് 0

en: GESTEP(4; 3) returns 1
ml: GESTEP(4; 3) നല്‍കുന്നതു് 1

en: Financial
ml: സാമ്പത്തികം

en: ACCRINT("2/28/2001"; "8/31/2001"; "5/1/2001"; 0.1; 1000; 2; 0) returns 16,944
ml: ACCRINT("2/28/2001"; "8/31/2001"; "5/1/2001"; 0.1; 1000; 2; 0) നല്‍കുന്നതു് 16,944

en: ACCRINTM("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.1; 100) returns 5.0278
ml: ACCRINTM("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.1; 100) നല്‍കുന്നതു് 5.0278

en: Cost
ml: വില

en: AMORDEGRC( 1000; "2006-02-01"; "2006-12-31"; 10; 0; 0.1; 1 ) returns 228
ml: AMORDEGRC( 1000; "2006-02-01"; "2006-12-31"; 10; 0; 0.1; 1 ) നല്‍കുന്നതു് 228

en: AMORLINC( 1000; "2004-02-01"; "2004-12-31"; 10; 0; 0.1; 1 ) returns 91.256831
ml: AMORLINC( 1000; "2004-02-01"; "2004-12-31"; 10; 0; 0.1; 1 ) നല്‍കുന്നതു് 91.256831

en: Years
ml: കൊല്ലങ്ങള്‍

en: COMPOUND(5000;0.12;4;5) equals 9030.56
ml: COMPOUND(5000;0.12;4;5) സമം 9030.56

en: CONTINUOUS(1000;0.1;1) equals 1105.17
ml: CONTINUOUS(1000;0.1;1) സമം 1105.17

en: Maturity
ml: വളര്‍ച്ച

en: Frequency
ml: ആവൃത്തി

en: COUPNUM("2/28/2001"; "8/31/2001"; 2; 0) returns 1
ml: COUPNUM("2/28/2001"; "8/31/2001"; 2; 0) നല്‍കുന്നതു് 1

en: rate
ml: തോതു്

en: value
ml: മൂല്യം

en: start
ml: തുടക്കം

en: end
ml: അന്ത്യം

en: type
ml: തരം

en: CUMIPMT( 0.06/12; 5*12; 100000; 5; 12; 0 ) equals -3562,187023
ml: CUMIPMT( 0.06/12; 5*12; 100000; 5; 12; 0 ) സമം -3562,187023

en: Life
ml: ജീവിതം

en: Period
ml: കാലഘട്ടം

en: DB(8000;400;6;3) equals 1158.40
ml: DB(8000;400;6;3) സമം 1158.40

en: DB(8000;400;6;3;2) equals 1783.41
ml: DB(8000;400;6;3;2) സമം 1783.41

en: DDB(75000;1;60;12;2) returns 1721.81
ml: DDB(75000;1;60;12;2) നല്‍കുന്നതു് 1721.81

en: Price per $100 face value
ml: $100 മുഖവിലക്കായുള്ള വില

en: DISC("2/28/2001"; "8/31/2001"; 12; 14) returns 0.2841
ml: DISC("2/28/2001"; "8/31/2001"; 12; 14) നല്‍കുന്നതു് 0.2841

en: Fractional Dollar
ml: ഘടകഡോളര്‍

en: DOLLARDE(fractional dollar; fraction)
ml: DOLLARDE(ഘടകഡോളര്‍; ഘടകം)

en: Decimal Dollar
ml: ദശാംശഡോളര്‍

en: DOLLARFR(fractional dollar; fraction)
ml: DOLLARFR(ഘടകഡോളര്‍; ഘടകം)

en: DOLLARFR(1.125; 16) returns 1.02. (1 + 2/16)
ml: DOLLARFR(1.125; 16) നല്‍കുന്നതു് 1.02. (1 + 2/16)

en: Rate
ml: തോതു്

en: Present value (PV)
ml: ഇപ്പോഴത്തെ മൂല്യം (PV)

en: Future value (FV)
ml: പിന്നീടത്തെ മൂല്യം (FV)

en: DURATION(rate; pv; fv)
ml: DURATION(തോതു്; pv; fv)

en: DURATION(0.1; 1000; 2000) returns 7.27
ml: DURATION(0.1; 1000; 2000) നല്‍കുന്നതു് 7.27

en: Basis
ml: അടിസ്ഥാനം

en: DURATION_ADD( "1998-01-01"; "2006-01-01"; 0.08; 0.09; 2; 1 ) returns 5.9937749555
ml: DURATION_ADD( "1998-01-01"; "2006-01-01"; 0.08; 0.09; 2; 1 ) നല്‍കുന്നതു് 5.9937749555

en: EFFECT(0.08;12) equals 0.083
ml: EFFECT(0.08;12) സമം 0.083

en: EURO(currency)
ml: EURO(കറന്‍സി)

en: EURO("DEM") equals 1.95583
ml: EURO("DEM") സമം 1.95583

en: Source currency
ml: ശ്രോതസ്സ് കറന്‍സി

en: EUROCONVERT(number; source currency; target currency)
ml: EUROCONVERT(അക്കം; ശ്രോതസ്സ് കറന്‍സി; ലക്ഷ്യം കറന്‍സി)

en: EUROCONVERT(1; "EUR"; "DEM") equals 1.95583
ml: EUROCONVERT(1; "EUR"; "DEM") സമം 1.95583

en: Present value
ml: ഇപ്പോഴത്തെ മൂല്യം

en: FV(1000;0.08;2) equals 1166.40
ml: FV(1000;0.08;2) സമം 1166.40

en: FV_ANNUITY(1000;0.05;5) equals 5525.63
ml: FV_ANNUITY(1000;0.05;5) സമം 5525.63

en: Investment
ml: നിക്ഷേപം

en: INTRATE("2/28/2001"; "8/31/2001"; 1000000; 2000000; 1) returns 1.98
ml: INTRATE("2/28/2001"; "8/31/2001"; 1000000; 2000000; 1) നല്‍കുന്നതു് 1.98

en: Present values
ml: ഇപ്പോഴത്തെ മൂല്യങ്ങള്‍

en: Future value (optional)
ml: പിന്നീടത്തെ മൂല്യം (ഐച്ഛികം)

en: Type (optional)
ml: തരം (ഐച്ഛികം)

en: IPMT(0.1;3;3;8000) equals -292.45
ml: IPMT(0.1;3;3;8000) സമം -292.45

en: Guess
ml: ഊഹം

en: Present values (PV)
ml: ഇപ്പോഴത്തെ മൂല്യങ്ങള്‍ (PV)

en: ISPMT(0.1; 1; 3; 8000000) equals -533333
ml: ISPMT(0.1; 1; 3; 8000000) സമം -533333

en: Face value
ml: മുഖവില

en: MDURATION("2004-02-01"; "2004-05-31"; 0.08; 0.09; 2; 0) returns 0.316321106
ml: MDURATION("2004-02-01"; "2004-05-31"; 0.08; 0.09; 2; 0) നല്‍കുന്നതു് 0.316321106

en: MIRR({100;200;-50;300;-200}, 5%, 6%) equals 34.2823387842%
ml: MIRR({100;200;-50;300;-200}, 5%, 6%) സമം 34.2823387842%

en: NOMINAL(0.08;12) equals 0.0772
ml: NOMINAL(0.08;12) സമം 0.0772

en: Future value (FV - optional)
ml: പിന്നീടത്തെ മൂല്യങ്ങള്‍ (FV - ഐച്ഛികം)

en: NPER(0.1; -100; 1000) equals 11
ml: NPER(0.1; -100; 1000) സമം 11

en: NPER(0.06; 0; -10000; 20000 ;0) returns 11.906
ml: NPER(0.06; 0; -10000; 20000 ;0) നല്‍കുന്നതു് 11.906

en: Values (array)
ml: മൂല്യങ്ങള്‍ (അറേ)

en: NPV(Rate; Values)
ml: NPV(തോതു്; മൂല്യങ്ങള്‍)

en: Last
ml: അന്ത്യം

en: Price
ml: വില

en: PMT(rate; nper ; pv [; fv = 0 [; type = 0 ]] )
ml: PMT(തോതു്; nper ; pv [; fv = 0 [; type = 0 ]] )

en: PMT(0.1; 4; 10000) equals -3154.71
ml: PMT(0.1; 4; 10000) സമം -3154.71

en: PPMT(0.0875;1;36;5000;8000;1) equals -18.48
ml: PPMT(0.0875;1;36;5000;8000;1) സമം -18.48

en: Issue
ml: ലക്കം

en: PRICEMAT(DATE(1990;6;1);DATE(1995;12;31);DATE(1990;1;1);6%;5%) returns 103.819218241
ml: PRICEMAT(DATE(1990;6;1);DATE(1995;12;31);DATE(1990;1;1);6%;5%) നല്‍കുന്നതു് 103.819218241

en: Future value
ml: പിന്നീടത്തെ മൂല്യം

en: PV(1166.4;0.08;2) equals 1000
ml: PV(1166.4;0.08;2) സമം 1000

en: PV_ANNUITY(1000;0.05;5) equals 4329.48
ml: PV_ANNUITY(1000;0.05;5) സമം 4329.48

en: RECEIVED("2/28/2001"; "8/31/2001"; 1000; 0.05; 0) returns 1,025.787
ml: RECEIVED("2/28/2001"; "8/31/2001"; 1000; 0.05; 0) നല്‍കുന്നതു് 1,025.787

en: RRI(1;100;200) returns 1
ml: RRI(1;100;200) 1 നല്‍കുന്നു

en: SLN(10000;700;10) equals 930
ml: SLN(10000;700;10) സമം 930

en: SYD(5000; 200; 5; 2) equals 1280
ml: SYD(5000; 200; 5; 2) സമം 1280

en: TBILLEQ("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.1) returns 0.1068
ml: TBILLEQ("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.1) നല്‍കുന്നതു് 0.1068

en: TBILLPRICE("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.05) returns 97.4444
ml: TBILLPRICE("2/28/2001"; "8/31/2001"; 0.05) നല്‍കുന്നതു് 97.4444

en: TBILLYIELD("2/28/2001"; "8/31/2001"; 600) returns -1.63
ml: TBILLYIELD("2/28/2001"; "8/31/2001"; 600) നല്‍കുന്നതു് -1.63

en: VDB(10000;600;10;0;0.875;1.5) returns 1312.5
ml: VDB(10000;600;10;0;0.875;1.5) നല്‍കുന്നതു് 1312.5

en: Dates
ml: ദിനങ്ങള്‍

en: XIRR( Values; Dates[; Guess = 0.1 ] )
ml: XIRR( മൂല്യങ്ങള്‍; തീയതികള്‍[; ഊഹം = 0.1 ] )

en: XNPV( Rate; Values; Dates )
ml: XNPV( തോതു്; മൂല്യങ്ങള്‍; തീയതികള്‍ )

en: YIELDDISC(DATE(1990;6;1);DATE(1990;12;31);941.66667;1000) returns 0.106194684
ml: YIELDDISC(DATE(1990;6;1);DATE(1990;12;31);941.66667;1000) നല്‍കുന്നതു് 0.106194684

en: YIELDMAT(DATE(1990;6;1);DATE(1995;12;31);DATE(1990; 1; 1); 6%;103.819218241) returns 0.050000000
ml: YIELDMAT(DATE(1990;6;1);DATE(1995;12;31);DATE(1990; 1; 1); 6%;103.819218241) നല്‍കുന്നതു് 0.050000000

en: ZERO_COUPON(face value;rate;years)
ml: ZERO_COUPON(മുഖവില;തോതു്;കൊല്ലങ്ങള്‍)

en: ZERO_COUPON(1000;.1;20) equals 148.64
ml: ZERO_COUPON(1000;.1;20) സമം 148.64

en: ERRORTYPE(value)
ml: ERRORTYPE(മൂല്യം)

en: ERRORTYPE(NA()) returns 7
ml: ERRORTYPE(NA()) നല്‍കുന്നതു് 7

en: N(value)
ml: N(മൂല്യം)

en: N(3.14) returns 3.14
ml: N(3.14) നല്‍കുന്നതു് 3.14

en: N("7") returns 0 (because "7" is text)
ml: N("7") നല്‍കുന്നതു് 0 ("7" പദാവലിയായതുകൊണ്ടു്)

en: Type of information
ml: വിവരത്തിന്റെ തരം

en: INFO(type)
ml: INFO(തരം)

en: Any value
ml: ഏതു മൂല്യവും

en: ISLOGICAL(A1>A2) returns True
ml: ISLOGICAL(A1>A2) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISLOGICAL(12) returns False
ml: ISLOGICAL(12) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISBLANK(A1) returns True if A1 is empty
ml: A1 ശൂന്യമാണെങ്കില്‍ ISBLANK(A1) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISBLANK(A1) returns False if A1 holds a value
ml: A1-ല്‍ മൂല്യമുണ്ടെങ്കില്‍ ISBLANK(A1) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റു്

en: ISNUMBER(12) returns True
ml: ISNUMBER(12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISNUMBER(hello) returns False
ml: ISNUMBER(hello) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISNUM(12) returns True
ml: ISNUM(12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISNUM(hello) returns False
ml: ISNUM(hello) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISTIME("12:05") returns True
ml: ISTIME("12:05") നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISTIME("hello") returns False
ml: ISTIME("hello") നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISDATE("2000-2-2") returns True
ml: ISDATE("2000-2-2") നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISDATE("hello") returns False
ml: ISDATE("hello") നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISREF(A12) returns true
ml: ISREF(A12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISREF("hello") returns false
ml: ISREF("hello") നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISTEXT(12) returns False
ml: ISTEXT(12) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISTEXT("hello") returns True
ml: ISTEXT("hello") നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISNONTEXT(12) returns True
ml: ISNONTEXT(12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISNONTEXT("hello") returns False
ml: ISNONTEXT("hello") നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISNOTTEXT(12) returns True
ml: ISNOTTEXT(12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISNOTTEXT("hello") returns False
ml: ISNOTTEXT("hello") നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISODD(12) returns False
ml: ISODD(12) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: ISODD(-7) returns True
ml: ISODD(-7) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISEVEN(12) returns True
ml: ISEVEN(12) നല്‍കുന്നതു് ശരി

en: ISEVEN(-7) returns False
ml: ISEVEN(-7) നല്‍കുന്നതു് തെറ്റ്

en: TYPE(-7) returns 1
ml: TYPE(-7) നല്‍കുന്നതു് 1

en: The FALSE() function returns the boolean value FALSE.
ml: FALSE() ഫങ്ഷന്‍ FALSE എന്ന ബൂളിയന്‍ മൂല്യം നല്‍കുന്നു.

en: FALSE() returns FALSE
ml: FALSE() നല്‍കുന്നതു് FALSE

en: The TRUE() function returns the boolean value TRUE.
ml: TRUE() ഫങ്ഷന്‍ TRUE എന്ന ബൂളിയന്‍ മൂല്യം നല്‍കുന്നു.

en: TRUE() returns TRUE
ml: TRUE() നല്‍കുന്നതു് TRUE

en: Boolean values
ml: ബൂളിയന്‍ മൂല്യങ്ങള്‍

en: AND(value;value;...)
ml: AND(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: OR(value;value;...)
ml: OR(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: NAND(value;value;...)
ml: NAND(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: NOR(value;value;...)
ml: NOR(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: XOR(value;value;...)
ml: XOR(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: Boolean value
ml: ബൂളിയന്‍ മൂല്യം

en: NOT(bool)
ml: NOT(ബൂള്‍)

en: If true
ml: ശരിയെങ്കില്‍

en: If false
ml: തെറ്റെങ്കില്‍

en: A1=4;A2=6;IF(A1>A2;5;3) returns 3
ml: A1=4;A2=6;IF(A1>A2;5;3) നല്‍കുന്നതു് 3

en: Math
ml: ഗണിതം

en: SUBTOTAL(function; value)
ml: SUBTOTAL(ഫങ്ഷന്‍; മൂല്യം)

en: SUBTOTAL(1; A1:A5) returns 23.8
ml: SUBTOTAL(1; A1:A5) നല്‍കുന്നതു് 23.8

en: SUBTOTAL(4; A1:A5) returns 56
ml: SUBTOTAL(4; A1:A5) നല്‍കുന്നതു് 56

en: SUBTOTAL(9; A1:A5) returns 119
ml: SUBTOTAL(9; A1:A5) നല്‍കുന്നതു് 119

en: SUBTOTAL(11; A1:A5) returns 307.76
ml: SUBTOTAL(11; A1:A5) നല്‍കുന്നതു് 307.76

en: SERIESSUM(2;0;2;{1;2}) return 9
ml: SERIESSUM(2;0;2;{1;2}) നല്‍കുന്നതു് 9

en: LCM(value; value)
ml: LCM(മൂല്യം; മൂല്യം)

en: LCM(6;4) returns 12
ml: LCM(6;4) നല്‍കുന്നതു് 12

en: LCM(1.5;2.25) returns 4.5
ml: LCM(1.5;2.25) നല്‍കുന്നതു് 4.5

en: LCM(2;3;4) returns 12
ml: LCM(2;3;4) നല്‍കുന്നതു് 12

en: Third number
ml: മൂന്നാം അക്കം

en: GCD(value; value)
ml: GCD(മൂല്യം; മൂല്യം)

en: GCD(6;4) returns 2
ml: GCD(6;4) നല്‍കുന്നതു് 2

en: GCD(10;20) returns 10
ml: GCD(10;20) നല്‍കുന്നതു് 10

en: GCD(20;15;10) returns 5
ml: GCD(20;15;10) നല്‍കുന്നതു് 5

en: POWER(value;value)
ml: POWER(മൂല്യം;മൂല്യം)

en: POWER(1.2;3.4) equals 1.8572
ml: POWER(1.2;3.4) സമം 1.8572

en: POWER(2;3) equals 8
ml: POWER(2;3) സമം 8

en: POW(value;value)
ml: POW(മൂല്യം;മൂല്യം)

en: POW(1.2;3.4) equals 1.8572
ml: POW(1.2;3.4) സമം 1.8572

en: POW(2;3) equals 8
ml: POW(2;3) സമം 8

en: EVEN(value)
ml: EVEN(മൂല്യം)

en: EVEN(1.2) returns 2
ml: EVEN(1.2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: EVEN(2) returns 2
ml: EVEN(2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: Precision
ml: കൃത്യത

en: TRUNC(value; precision)
ml: TRUNC(മൂല്യം; കൃത്യത)

en: TRUNC(1.2) returns 1
ml: TRUNC(1.2) നല്‍കുന്നതു് 1

en: TRUNC(213.232; 2) returns 213.23
ml: TRUNC(213.232; 2) നല്‍കുന്നതു് 213.23

en: ODD(value)
ml: ODD(മൂല്യം)

en: ODD(1.2) returns 3
ml: ODD(1.2) നല്‍കുന്നതു് 3

en: ODD(2) returns 3
ml: ODD(2) നല്‍കുന്നതു് 3

en: ODD(-2) returns -3
ml: ODD(-2) നല്‍കുന്നതു് -3

en: GAMMA(value)
ml: GAMMA(മൂല്യം)

en: GAMMA(1) returns 1
ml: GAMMA(1) നല്‍കുന്നതു് 1

en: MOD(value;value)
ml: MOD(മൂല്യം;മൂല്യം)

en: MOD(12;5) returns 2
ml: MOD(12;5) നല്‍കുന്നതു് 2

en: MOD(5;5) returns 0
ml: MOD(5;5) നല്‍കുന്നതു് 0

en: SIGN(value)
ml: SIGN(മൂല്യം)

en: SIGN(5) equals 1
ml: SIGN(5) സമം 1

en: SIGN(0) equals 0
ml: SIGN(0) സമം 0

en: SIGN(-5) equals -1
ml: SIGN(-5) സമം -1

en: INV(value)
ml: INV(മൂല്യം)

en: INV(-5) equals 5
ml: INV(-5) സമം 5

en: INV(5) equals -5
ml: INV(5) സമം -5

en: INV(0) equals 0
ml: INV(0) സമം 0

en: COUNT(value;value;value...)
ml: COUNT(മൂല്യം;മൂല്യം;മൂല്യം...)

en: COUNT(-5;"KSpread";2) returns 2
ml: COUNT(-5;"KSpread";2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: COUNT(5) returns 1
ml: COUNT(5) നല്‍കുന്നതു് 1

en: COUNTA(value;value;value...)
ml: COUNTA(മൂല്യം;മൂല്യം;മൂല്യം...)

en: COUNTA(-5;"KSpread";2) returns 3
ml: COUNTA(-5;"KSpread";2) നല്‍കുന്നതു് 3

en: COUNTA(5) returns 1
ml: COUNTA(5) നല്‍കുന്നതു് 1

en: Cell range
ml: കളപരിധി

en: COUNTBLANK(range)
ml: COUNTBLANK(പരിധി)

en: Range
ml: പരിധി

en: Criteria
ml: മാനദണ്ഡം

en: COUNTIF(range;criteria)
ml: COUNTIF(പരിധി;മാനദണ്ഡം)

en: A floating point value
ml: ഫ്ലോട്ടിങ്ങ് പോയിന്റ് മൂല്യം

en: FACT(number)
ml: FACT(അക്കം)

en: FACT(10) returns 3628800
ml: FACT(10) നല്‍കുന്നതു് 3628800

en: FACT(0) returns 1
ml: FACT(0) നല്‍കുന്നതു് 1

en: FACTDOUBLE(number)
ml: FACTDOUBLE(അക്കം)

en: FACTDOUBLE(6) returns 48
ml: FACTDOUBLE(6) നല്‍കുന്നതു് 48

en: FACTDOUBLE(7) returns 105
ml: FACTDOUBLE(7) നല്‍കുന്നതു് 105

en: SUM(value;value;...)
ml: SUM(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: SUM(12;5;7) equals 24
ml: SUM(12;5;7) സമം 24

en: SUM(12.5;2) equals 14.5
ml: SUM(12.5;2) സമം 14.5

en: SUMA(12;5; 7) equals 24
ml: SUMA(12;5; 7) സമം 24

en: SUMA(12.5; 2; TRUE) equals 15.5
ml: SUMA(12.5; 2; TRUE) സമം 15.5

en: PRODUCT(value;value;...)
ml: PRODUCT(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: PRODUCT(3;5;7) equals 105
ml: PRODUCT(3;5;7) സമം 105

en: PRODUCT(12.5;2) equals 25
ml: PRODUCT(12.5;2) സമം 25

en: KPRODUCT(value;value;...)
ml: KPRODUCT(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: KPRODUCT(3;5;7) equals 105
ml: KPRODUCT(3;5;7) സമം 105

en: KPRODUCT(12.5;2) equals 25
ml: KPRODUCT(12.5;2) സമം 25

en: G_PRODUCT(value;value;...)
ml: G_PRODUCT(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: DIV(value;value;...)
ml: DIV(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: DIV(20;2;2) returns 5
ml: DIV(20;2;2) നല്‍കുന്നതു് 5

en: DIV(25;2.5) returns 10
ml: DIV(25;2.5) നല്‍കുന്നതു് 10

en: SUMSQ(value;value;...)
ml: SUMSQ(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: SUMSQ(12;5;7) equals 218
ml: SUMSQ(12;5;7) സമം 218

en: SUMSQ(12.5;2) equals 173
ml: SUMSQ(12.5;2) സമം 173

en: MAX(value;value;...)
ml: MAX(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MAX(12;5; 7) returns 12
ml: MAX(12;5; 7) നല്‍കുന്നതു് 12

en: MAX(12.5; 2) returns 12.5
ml: MAX(12.5; 2) നല്‍കുന്നതു് 12.5

en: MAX(0.5; 0.4; TRUE; 0.2) returns 0.5
ml: MAX(0.5; 0.4; TRUE; 0.2) നല്‍കുന്നതു് 0.5

en: MAXA(value;value;...)
ml: MAXA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MAXA(12;5; 7) returns 12
ml: MAXA(12;5; 7) നല്‍കുന്നതു് 12

en: MAXA(12.5; 2) returns 12.5
ml: MAXA(12.5; 2) നല്‍കുന്നതു് 12.5

en: MAXA(0.5; 0.4; TRUE; 0.2) returns 1
ml: MAXA(0.5; 0.4; TRUE; 0.2) നല്‍കുന്നതു് 1

en: MIN(value;value;...)
ml: MIN(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MIN(12;5; 7) returns 5
ml: MIN(12;5; 7) നല്‍കുന്നതു് 5

en: MIN(12.5; 2) returns 2
ml: MIN(12.5; 2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: MIN(0.4; 2; FALSE; 0.7) returns 0.4
ml: MIN(0.4; 2; FALSE; 0.7) നല്‍കുന്നതു് 0.4

en: MINA(value;value;...)
ml: MINA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MINA(12;5; 7) returns 5
ml: MINA(12;5; 7) നല്‍കുന്നതു് 5

en: MINA(12.5; 2) returns 2
ml: MINA(12.5; 2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: MINA(0.4; 2; FALSE; 0.7) returns 0.
ml: MINA(0.4; 2; FALSE; 0.7) നല്‍കുന്നതു് 0.

en: MULTIPLY(value;value;...)
ml: MULTIPLY(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MULTIPLY(12;5;7) equals 420
ml: MULTIPLY(12;5;7) സമം 420

en: MULTIPLY(12.5;2) equals 25
ml: MULTIPLY(12.5;2) സമം 25

en: MULTINOMIAL(value;value;...)
ml: MULTINOMIAL(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MULTINOMIAL(3;4;5) equals 27720
ml: MULTINOMIAL(3;4;5) സമം 27720

en: SQRT(9) equals 3
ml: SQRT(9) സമം 3

en: SQRT(-9) is an error
ml: SQRT(-9) പിശകാണു്

en: SQRTPI(2) equals 2.506628
ml: SQRTPI(2) സമം 2.506628

en: LN(0.8) equals -0.22314355
ml: LN(0.8) സമം -0.22314355

en: LN(0) equals -inf
ml: LN(0) സമം -inf

en: LOGn(value;base)
ml: LOGn(മൂല്യം;അടിസ്ഥാനം)

en: LOGn(12;10) equals 1.07918125
ml: LOGn(12;10) സമം 1.07918125

en: LOGn(12;2) equals 3.5849625
ml: LOGn(12;2) സമം 3.5849625

en: ROOTN(9;2) equals 3
ml: ROOTN(9;2) സമം 3

en: CUR(27) equals 3
ml: CUR(27) സമം 3

en: LOG(0.8) equals -0.09691001
ml: LOG(0.8) സമം -0.09691001

en: LOG(0) is an error.
ml: LOG(0) പിശകാണു്.

en: LOG10(10) equals 1.
ml: LOG10(10) സമം 1.

en: LOG10(0) is an error.
ml: LOG10(0) പിശകാണു്.

en: LOG2(0.8) equals -0.32192809
ml: LOG2(0.8) സമം -0.32192809

en: LOG2(0) equals -inf.
ml: LOG2(0) സമം -inf.

en: EXP(9) equals 8 103.08392758
ml: EXP(9) സമം 8 103.08392758

en: EXP(-9) equals 0.00012341
ml: EXP(-9) സമം 0.00012341

en: CEIL(12.5) equals 13
ml: CEIL(12.5) സമം 13

en: CEIL(-12.5) equals -12
ml: CEIL(-12.5) സമം -12

en: Mode (optional)
ml: ദശ (ഐച്ഛികം)

en: CEILING(12.5) equals 13
ml: CEILING(12.5) സമം 13

en: CEILING(6.43; 4) equals 8
ml: CEILING(6.43; 4) സമം 8

en: FLOOR(12.5) equals 12
ml: FLOOR(12.5) സമം 12

en: FLOOR(-12.5) equals -13
ml: FLOOR(-12.5) സമം -13

en: FLOOR(5; 2) equals 4
ml: FLOOR(5; 2) സമം 4

en: FLOOR(5; 2.2) equals 4.4
ml: FLOOR(5; 2.2) സമം 4.4

en: ABS(12.5) equals 12.5
ml: ABS(12.5) സമം 12.5

en: ABS(-12.5) equals 12.5
ml: ABS(-12.5) സമം 12.5

en: INT(12.55) equals 12
ml: INT(12.55) സമം 12

en: INT(15) equals 15
ml: INT(15) സമം 15

en: Bottom value
ml: ഏറ്റവും താഴത്തെ മൂല്യം

en: Top value
ml: ഏറ്റവും മുകളിലെ മൂല്യം

en: RANDBETWEEN(bottom;top)
ml: RANDBETWEEN(താഴെ;മുകളില്‍)

en: Multiple
ml: അനവധി

en: MROUND(1.252; 0.5) equals 1.5
ml: MROUND(1.252; 0.5) സമം 1.5

en: MROUND(-1.252; -0.5) equals -1.5
ml: MROUND(-1.252; -0.5) സമം -1.5

en: Digits
ml: അക്കങ്ങള്‍

en: ROUND(value;[digits])
ml: ROUND(മൂല്യം;[അക്കങ്ങള്‍])

en: ROUND(1.252;2) equals 1.25
ml: ROUND(1.252;2) സമം 1.25

en: ROUND(-1.252;2) equals -1.25
ml: ROUND(-1.252;2) സമം -1.25

en: ROUND(1.258;2) equals 1.26
ml: ROUND(1.258;2) സമം 1.26

en: ROUND(-12.25;-1) equals -10
ml: ROUND(-12.25;-1) സമം -10

en: ROUND(-1.252;0) equals -1
ml: ROUND(-1.252;0) സമം -1

en: ROUNDUP(value;[digits])
ml: ROUNDUP(മൂല്യം;[അക്കങ്ങള്‍])

en: ROUNDUP(1.252;2) equals 1.26
ml: ROUNDUP(1.252;2) സമം 1.26

en: ROUNDDOWN(value;[digits])
ml: ROUNDDOWN(മൂല്യം;[അക്കങ്ങള്‍])

en: ROUNDDOWN(1.252;2) equals 1.25
ml: ROUNDDOWN(1.252;2) സമം 1.25

en: FIB(9) returns 34
ml: FIB(9) നല്‍കുന്നതു് 34

en: FIB(26) returns 121393
ml: FIB(26) നല്‍കുന്നതു് 121393

en: QUOTIENT(21;4) returns 5
ml: QUOTIENT(21;4) നല്‍കുന്നതു് 5

en: MDETERM(matrix)
ml: MDETERM(മേട്രിക്സ്)

en: First matrix
ml: ആദ്യത്തെ മേട്രിക്സ്

en: Second matrix
ml: രണ്ടാമത്തെ മേട്രിക്സ്

en: MMULT(matrix1;matrix2)
ml: MMULT(മേട്രിക്സ്1;മേട്രിക്സ്2)

en: Matrix
ml: മേട്രിക്സ്

en: MINVERSE(matrix)
ml: MINVERSE(മേട്രിക്സ്)

en: Dimension
ml: മാനം

en: MUNIT(dimension)
ml: MUNIT(മാനം)

en: MUNIT(3) creates a 3x3 unity matrix
ml: MUNIT(3) ഒരു 3x3 ഏകകമേട്രിക്സ് സൃഷ്ടിക്കുന്നു

en: TRANSPOSE(matrix)
ml: TRANSPOSE(മേട്രിക്സ്)

en: Row number
ml: വരി അക്കം

en: Column number
ml: നിര അക്കം

en: A1 style (optional)
ml: A1 ശൈലി (ഐച്ഛികം)

en: Sheet name
ml: ഷീറ്റ് നാമം

en: ADDRESS(6; 4) returns $D$6
ml: ADDRESS(6; 4) നല്‍കുന്നതു് $D$6

en: ADDRESS(6; 4; 2) returns D$6
ml: ADDRESS(6; 4; 2) നല്‍കുന്നതു് D$6

en: ADDRESS(6; 4; 2; FALSE; "Sheet1") returns Sheet1!R6C[4]
ml: ADDRESS(6; 4; 2; FALSE; "Sheet1") നല്‍കുന്നതു് Sheet1!R6C[4]

en: ADDRESS(6; 4; 1; FALSE; "Sheet1") returns Sheet1!R6C4
ml: ADDRESS(6; 4; 1; FALSE; "Sheet1") നല്‍കുന്നതു് Sheet1!R6C4

en: ADDRESS(6; 4; 4; TRUE; "Sheet1") returns Sheet1!D6
ml: ADDRESS(6; 4; 4; TRUE; "Sheet1") നല്‍കുന്നതു് Sheet1!D6

en: AREAS(A1) returns 1
ml: AREAS(A1) നല്‍കുന്നതു് 1

en: AREAS((A1; A2:A4)) returns 2
ml: AREAS((A1; A2:A4)) നല്‍കുന്നതു് 2

en: Arguments
ml: ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍

en: CHOOSE(1; "1st"; "2nd") returns "1st"
ml: CHOOSE(1; "1st"; "2nd") നല്‍കുന്നതു് "1st"

en: CHOOSE(2; 3; 2; 4) returns 2
ml: CHOOSE(2; 3; 2; 4) നല്‍കുന്നതു് 2

en: COLUMN(A1) returns 1
ml: COLUMN(A1) നല്‍കുന്നതു് 1

en: COLUMN(D2) returns 4
ml: COLUMN(D2) നല്‍കുന്നതു് 4

en: COLUMNS(A1:C3) returns 3
ml: COLUMNS(A1:C3) നല്‍കുന്നതു് 3

en: COLUMNS(D2) returns 1
ml: COLUMNS(D2) നല്‍കുന്നതു് 1

en: Row
ml: വരി

en: INDEX(cell, row, column)
ml: INDEX(കളം, വരി, നിര)

en: INDEX(range, row, column)
ml: INDEX(കളം, വരി, നിര)

en: INDIRECT("A1"), returns content of A1
ml: INDIRECT("A1"), A1-ന്റെ ഉള്ളടക്കം നല്‍കുന്നു

en: ROW(A1) returns 1
ml: ROW(A1) നല്‍കുന്നതു് 1

en: ROW(D2) returns 2
ml: ROW(D2) നല്‍കുന്നതു് 2

en: ROWS(A1:C3) returns 3
ml: ROWS(A1:C3) നല്‍കുന്നതു് 3

en: ROWS(D2) returns 1
ml: ROWS(D2) നല്‍കുന്നതു് 1

en: Lookup value
ml: നോട്ട മൂല്യം

en: Lookup vector
ml: നോട്ട വെക്ടര്‍

en: Result vector
ml: ഫല വെക്ടര്‍

en: LOOKUP(value; lookup vector; result vector)
ml: LOOKUP(മൂല്യം; നോട്ട വെക്ടര്‍; ഫല വെക്ടര്‍)

en: Data source
ml: ഡാറ്റ ശ്രോതസ്സ്

en: Sorted (optional)
ml: ക്രമപ്പെടുത്തിയതു് (ഐച്ഛികം)

en: HLOOKUP(Lookup value; data source; Row; Sorted)
ml: HLOOKUP(നോട്ട മൂല്യം; ഡാറ്റ ശ്രോതസ്സ്; വരി; ക്രമപ്പെടുത്തല്‍)

en: VLOOKUP(Lookup value; data source; Column; Sorted)
ml: VLOOKUP(നോട്ട മൂല്യം; ഡാറ്റ ശ്രോതസ്സ്; നിര; ക്രമപ്പെടുത്തല്‍)

en: AVEDEV(value;value;...)
ml: AVEDEV(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: AVEDEV(11.4;17.3;21.3;25.9;40.1) returns 7.84
ml: AVEDEV(11.4;17.3;21.3;25.9;40.1) നല്‍കുന്നതു് 7.84

en: AVERAGE(value;value;...)
ml: AVERAGE(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: AVERAGE(12;5;7) equals 8
ml: AVERAGE(12;5;7) സമം 8

en: AVERAGE(12.5;2) equals 7.25
ml: AVERAGE(12.5;2) സമം 7.25

en: String values
ml: സ്ട്രിങ് മൂല്യങ്ങള്‍

en: AVERAGEA(value;value;...)
ml: AVERAGEA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: AVERAGEA(11.4;17.3;"sometext";25.9;40.1) equals 18.94
ml: AVERAGEA(11.4;17.3;"sometext";25.9;40.1) സമം 18.94

en: Start
ml: ആരംഭം

en: End
ml: അന്ത്യം

en: BETADIST(number;alpha;beta;start;end;[cumulative=TRUE])
ml: BETADIST(അക്കം;ആല്‍ഫ;ബീറ്റ;തുടക്കം;അവസാനം;[cumulative=TRUE])

en: BETADIST(0.2859;0.2606;0.8105) equals 0.675444
ml: BETADIST(0.2859;0.2606;0.8105) സമം 0.675444

en: BETADIST(0.2859;0.2606;0.8105;0.2;0.9) equals 0.537856
ml: BETADIST(0.2859;0.2606;0.8105;0.2;0.9) സമം 0.537856

en: BETADIST(BETAINV(0.1;3;4);3;4) equals 0.1
ml: BETADIST(BETAINV(0.1;3;4);3;4) സമം 0.1

en: BETADIST(BETAINV(0.3;3;4);3;4) equals 0.3
ml: BETADIST(BETAINV(0.3;3;4);3;4) സമം 0.3

en: Degrees of freedom
ml: സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍

en: CHIDIST(number;degrees_freedom)
ml: CHIDIST(അക്കം;സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍)

en: CHIDIST(13.27;5) returns 0.021
ml: CHIDIST(13.27;5) നല്‍കുന്നതു് 0.021

en: Total number of elements
ml: മൊത്തം മൂലകങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: COMBIN(total;chosen)
ml: COMBIN(മൊത്തം;തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടവ)

en: COMBIN(12;5) returns 792
ml: COMBIN(12;5) നല്‍കുന്നതു് 792

en: COMBIN(5;5) returns 1
ml: COMBIN(5;5) നല്‍കുന്നതു് 1

en: CONFIDENCE(0.05;1.5;100) equals 0.294059
ml: CONFIDENCE(0.05;1.5;100) സമം 0.294059

en: Cell range of values
ml: കളത്തിന്റെ മൂല്യപരിധി

en: CORREL(range1; range2)
ml: CORREL(പരിധി1; പരിധി2)

en: COVAR(range1; range2)
ml: COVAR(പരിധി1; പരിധി2)

en: DEVSQ(value; value;...)
ml: DEVSQ(മൂല്യം; മൂല്യം;...)

en: DEVSQ(21; 33; 54; 23) returns 684.75
ml: DEVSQ(21; 33; 54; 23) നല്‍കുന്നതു് 684.75

en: EXPONDIST(3;0.5;0) equals 0.111565
ml: EXPONDIST(3;0.5;0) സമം 0.111565

en: EXPONDIST(3;0.5;1) equals 0.776870
ml: EXPONDIST(3;0.5;1) സമം 0.776870

en: Degrees of freedom 1
ml: സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍ 1

en: Degrees of freedom 2
ml: സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍ 2

en: FDIST(number;degrees_freedom_1;degrees_freedom_2)
ml: FDIST(അക്കം;സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍_1;സ്വതന്ത്രമാനങ്ങള്‍_2)

en: Number r1
ml: അക്കം r1

en: Number r2
ml: അക്കം r2

en: FINV(number; r1; r2)
ml: FINV(അക്കം; r1; r2)

en: FDIST(FINV(0.1;3;4);3;4) equals 0.1
ml: FDIST(FINV(0.1;3;4);3;4) സമം 0.1

en: FISHER(number)
ml: FISHER(അക്കം)

en: FISHER(0.2859) equals 0.294096
ml: FISHER(0.2859) സമം 0.294096

en: FISHER(0.8105) equals 1.128485
ml: FISHER(0.8105) സമം 1.128485

en: FISHERINV(number)
ml: FISHERINV(അക്കം)

en: FISHERINV(0.2859) equals 0.278357
ml: FISHERINV(0.2859) സമം 0.278357

en: FISHERINV(0.8105) equals 0.669866
ml: FISHERINV(0.8105) സമം 0.669866

en: FREQUENCY(Range data; Range bins)
ml: FREQUENCY(പരിധി ഡാറ്റ; പരിധി ബിന്നുകള്‍)

en: GAMMADIST(0.758;0.1;0.35;1) equals 0.995450
ml: GAMMADIST(0.758;0.1;0.35;1) സമം 0.995450

en: GAMMADIST(0.758;0.1;0.35;0) equals 0.017179
ml: GAMMADIST(0.758;0.1;0.35;0) സമം 0.017179

en: GAMMAINV(number;alpha;beta)
ml: GAMMAINV(അക്കം;ആല്‍ഫ;ബീറ്റ)

en: GAMMADIST(GAMMAINV(0.1;3;4);3;4) equals 0.1
ml: GAMMADIST(GAMMAINV(0.1;3;4);3;4) സമം 0.1

en: GAMMADIST(GAMMAINV(0.3;3;4);3;4) equals 0.3
ml: GAMMADIST(GAMMAINV(0.3;3;4);3;4) സമം 0.3

en: GAUSS(value)
ml: GAUSS(മൂല്യം)

en: GAUSS(0.25) equals 0.098706
ml: GAUSS(0.25) സമം 0.098706

en: GEOMEAN(value; value;...)
ml: GEOMEAN(മൂല്യം; മൂല്യം;...)

en: GEOMEAN(21; 33; 54; 23) returns 30.45886
ml: GEOMEAN(21; 33; 54; 23) നല്‍കുന്നതു് 30.45886

en: HARMEAN(value; value;...)
ml: HARMEAN(മൂല്യം; മൂല്യം;...)

en: HARMEAN(21; 33; 54; 23) returns 28.588
ml: HARMEAN(21; 33; 54; 23) നല്‍കുന്നതു് 28.588

en: Population size
ml: ജനസംഖ്യാ വലിപ്പം

en: HYPGEOMDIST(2; 5; 6; 20) returns 0.3522
ml: HYPGEOMDIST(2; 5; 6; 20) നല്‍കുന്നതു് 0.3522

en: y values (array)
ml: y മൂല്യങ്ങള്‍ (അറേ)

en: x values (array)
ml: x മൂല്യങ്ങള്‍ (അറേ)

en: KURT(value; value;...)
ml: KURT(മൂല്യം; മൂല്യം;...)

en: KURT(21; 33; 54; 23) returns 1.344239
ml: KURT(21; 33; 54; 23) നല്‍കുന്നതു് 1.344239

en: KURTP(value; value;...)
ml: KURTP(മൂല്യം; മൂല്യം;...)

en: KURTP(21; 33; 54; 23) returns -1.021
ml: KURTP(21; 33; 54; 23) നല്‍കുന്നതു് -1.021

en: Position (from the largest)
ml: സ്ഥാനം (ഏറ്റവും വലുതില്‍നിന്നു്)

en: LARGE(range; k)
ml: LARGE(പരിധി; k)

en: A1: 3, A2: 1, A3: 5 => LARGE(A1:A3; 2) returns 3
ml: A1: 3, A2: 1, A3: 5 => LARGE(A1:A3; 2) നല്‍കുന്നതു് 3

en: Probability
ml: സാധ്യത

en: LOGINV(0.1;0;1) equals 0.2776
ml: LOGINV(0.1;0;1) സമം 0.2776

en: LOGNORMDIST(Number;MV;STD)
ml: LOGNORMDIST(അക്കം;MV;STD)

en: LOGNORMDIST(0.1;0;1) equals 0.01
ml: LOGNORMDIST(0.1;0;1) സമം 0.01

en: MEDIAN(value;value;...)
ml: MEDIAN(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: MEDIAN(12; 5; 5.5) equals 5.5
ml: MEDIAN(12; 5; 5.5) സമം 5.5

en: MEDIAN(12; 7; 8;2) equals 7.5
ml: MEDIAN(12; 7; 8;2) സമം 7.5

en: Float
ml: ഫ്ലോട്ട്

en: MODE(number; number2; ...)
ml: MODE(അക്കം; അക്കം2; ...)

en: MODE(range)
ml: MODE(പരിധി)

en: MODE(12; 14; 12; 15) returns 12
ml: MODE(12; 14; 12; 15) നല്‍കുന്നതു് 12

en: Number of failures
ml: പരാജയങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Number of successful trials
ml: വിജയകരമായ ശ്രമങ്ങളുടെ എണ്ണം

en: Probability of success
ml: വിജയസാധ്യത

en: NEGBINOMDIST(2;5;0.55) returns 0.152872629
ml: NEGBINOMDIST(2;5;0.55) നല്‍കുന്നതു് 0.152872629

en: NORMDIST(Number;MV;STD;K)
ml: NORMDIST(അക്കം;MV;STD;K)

en: NORMDIST(0.859;0.6;0.258;0) equals 0.934236
ml: NORMDIST(0.859;0.6;0.258;0) സമം 0.934236

en: NORMDIST(0.859;0.6;0.258;1) equals 0.842281
ml: NORMDIST(0.859;0.6;0.258;1) സമം 0.842281

en: NORMINV(number;MV;STD)
ml: NORMINV(അക്കം;MV;STD)

en: NORMINV(0.9;63;5) equals 69.41
ml: NORMINV(0.9;63;5) സമം 69.41

en: NORMSDIST(Number)
ml: NORMSDIST(അക്കം)

en: NORMSDIST(1) equals 0.84
ml: NORMSDIST(1) സമം 0.84

en: NORMSINV(Number)
ml: NORMSINV(അക്കം)

en: NORMSINV(0.908789) returns 1.3333
ml: NORMSINV(0.908789) നല്‍കുന്നതു് 1.3333

en: PEARSON(range1; range2)
ml: PEARSON(പരിധി1; പരിധി2)

en: PERMUT(8;5) equals 6720
ml: PERMUT(8;5) സമം 6720

en: PERMUT(1;1) equals 1
ml: PERMUT(1;1) സമം 1

en: PHI(value)
ml: PHI(മൂല്യം)

en: PHI(0.25) equals 0.386668
ml: PHI(0.25) സമം 0.386668

en: POISSON(60;50;0) equals 0.020105
ml: POISSON(60;50;0) സമം 0.020105

en: POISSON(60;50;1) equals 0.927840
ml: POISSON(60;50;1) സമം 0.927840

en: Data (array)
ml: ഡാറ്റ (അറെ)

en: Order
ml: ക്രമം

en: RANK (2;{1;2;3}) equals 2
ml: RANK (2;{1;2;3}) സമം 2

en: known Y (array)
ml: അറിയാവുന്ന Y (അറെ)

en: known X (array)
ml: അറിയാവുന്ന X (അറെ)

en: RSQ(known Y; known X)
ml: RSQ(അറിയാവുന്ന Y; അറിയാവുന്ന X)

en: SKEW(number; number2; ...)
ml: SKEW(അക്കം; അക്കം2; ...)

en: SKEW(range)
ml: SKEW(പരിധി)

en: SKEW(11.4; 17.3; 21.3; 25.9; 40.1) returns 0.9768
ml: SKEW(11.4; 17.3; 21.3; 25.9; 40.1) നല്‍കുന്നതു് 0.9768

en: SKEWP(number; number2; ...)
ml: SKEWP(അക്കം; അക്കം2; ...)

en: SKEWP(range)
ml: SKEWP(പരിധി)

en: SKEWP(11.4; 17.3; 21.3; 25.9; 40.1) returns 0.6552
ml: SKEWP(11.4; 17.3; 21.3; 25.9; 40.1) നല്‍കുന്നതു് 0.6552

en: Position (from the smallest)
ml: സ്ഥാനം (ഏറ്റവും ചെറുതില്‍നിന്നു്)

en: SMALL(range; k)
ml: SMALL(പരിധി; k)

en: A1: 3, A2: 1, A3: 5 => SMALL(A1:A3; 1) returns 1
ml: A1: 3, A2: 1, A3: 5 => SMALL(A1:A3; 1) നല്‍കുന്നതു് 1

en: STANDARDIZE(4; 3; 7) returns 0.1429
ml: STANDARDIZE(4; 3; 7) നല്‍കുന്നതു് 0.1429

en: STDEV(value;value;...)
ml: STDEV(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: STDEV(6;7;8) equals 1
ml: STDEV(6;7;8) സമം 1

en: STDEVA(value;value;...)
ml: STDEVA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: STDEVP(value;value;...)
ml: STDEVP(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: STDEVP(6;7;8) equals 0.816497...
ml: STDEVP(6;7;8) സമം 0.816497...

en: STDEVPA(value;value;...)
ml: STDEVPA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: STDEVPA(6; 7; A1; 8) equals 2.69..., if A1 is TRUE
ml: STDEVPA(6; 7; A1; 8) സമം 2.69..., A1 TRUE ആണെങ്കില്‍

en: STDEVPA(6; 7; A1; 8) equals 3.11..., if A1 is FALSE
ml: STDEVPA(6; 7; A1; 8) സമം 3.11..., if A1 FALSE ആണെങ്കില്‍

en: Value (array)
ml: മൂല്യം (അറെ)

en: SUMPRODUCT(array1;array2)
ml: SUMPRODUCT(അറേ1;അറേ2)

en: SUMPRODUCT(A1:A2;B1:B2) with A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, returns 31
ml: SUMPRODUCT(A1:A2;B1:B2), കൂടെ A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, നല്‍കുന്നതു് 31

en: SUMX2PY2(array1;array2)
ml: SUMX2PY2(അറേ1;അറേ2)

en: SUMX2PY2(A1:A2;B1:B2) with A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, returns 63
ml: SUMX2PY2(A1:A2;B1:B2) കൂടെ A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, നല്‍കുന്നതു് 63

en: SUMX2MY2(array1;array2)
ml: SUMX2MY2(അറേ1;അറേ2)

en: SUMX2MY2(A1:A2;B1:B2) with A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, returns -5
ml: SUMX2MY2(A1:A2;B1:B2) കൂടെ A1=2, A2=5, B1=3 and B2=5, നല്‍കുന്നതു് -5

en: Mode (1 or 2)
ml: ദശ (1 അല്ലെങ്കില്‍ 2)

en: TDIST(12;5;1) returns 0.000035
ml: TDIST(12;5;1) നല്‍കുന്നതു് 0.000035

en: KnownY
ml: അറിയാവുന്നY

en: KnownX
ml: അറിയാവുന്നX

en: Constraints: COUNT(knownY) = COUNT(knownX).
ml: മാനദണ്ഡങ്ങള്‍: COUNT(അറിയാവുന്നY) = COUNT(അറിയാവുന്നX).

en: dataSet
ml: ഡാറ്റകൂട്ടം

en: VAR(value;value;...)
ml: VAR(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: VAR(12;5;7) equals 13
ml: VAR(12;5;7) സമം 13

en: VAR(15;80;3) equals 1716.333...
ml: VAR(15;80;3) സമം 1716.333...

en: VAR(6;7;8) equals 1
ml: VAR(6;7;8) സമം 1

en: VARA(value;value;...)
ml: VARA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: VARA(12;5;7) equals 13
ml: VARA(12;5;7) സമം 13

en: VARA(15;80;3) equals 1716.333...
ml: VARA(15;80;3) സമം 1716.333...

en: VARA(6;7;8) equals 1
ml: VARA(6;7;8) സമം 1

en: VARIANCE(value;value;...)
ml: VARIANCE(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: VARIANCE(12;5;7) equals 13
ml: VARIANCE(12;5;7) സമം 13

en: VARIANCE(15;80;3) equals 1716.333...
ml: VARIANCE(15;80;3) സമം 1716.333...

en: VARIANCE(6;7;8) equals 1
ml: VARIANCE(6;7;8) സമം 1

en: VARP(value;value;...)
ml: VARP(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: VARP(12;5;7) equals 8.666...
ml: VARP(12;5;7) സമം 8.666...

en: VARP(15;80;3) equals 1144.22...
ml: VARP(15;80;3) സമം 1144.22...

en: VARP(6;7;8) equals 0.6666667...
ml: VARP(6;7;8) സമം 0.6666667...

en: VARPA(value;value;...)
ml: VARPA(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: VARPA(12;5;7) equals 8.666...
ml: VARPA(12;5;7) സമം 8.666...

en: VARPA(15;80;3) equals 1144.22...
ml: VARPA(15;80;3) സമം 1144.22...

en: VARPA(6;7;8) equals 0.6666667...
ml: VARPA(6;7;8) സമം 0.6666667...

en: WEIBULL(2;1;1;0) equals 0.135335
ml: WEIBULL(2;1;1;0) സമം 0.135335

en: WEIBULL(2;1;1;1) equals 0.864665
ml: WEIBULL(2;1;1;1) സമം 0.864665

en: x (array)
ml: x (അറെ)

en: mean
ml: ശരാശരി

en: BINO(12;9;0.8) returns 0.236223201
ml: BINO(12;9;0.8) നല്‍കുന്നതു് 0.236223201

en: INVBINO(12;3;0.2) returns 0.236223201
ml: INVBINO(12;3;0.2) നല്‍കുന്നതു് 0.236223201

en: GAMMALN(Number)
ml: GAMMALN(അക്കം)

en: GAMMALN(2) returns 0
ml: GAMMALN(2) നല്‍കുന്നതു് 0

en: Decimals
ml: ദശാംശങ്ങള്‍

en: DOLLAR(number;decimals)
ml: DOLLAR(അക്കം;ദശാംശങ്ങള്‍)

en: DOLLAR(1403.77) returns "$ 1,403.77"
ml: DOLLAR(1403.77) നല്‍കുന്നതു് "$ 1,403.77"

en: DOLLAR(-0.123;4) returns "$-0.1230"
ml: DOLLAR(-0.123;4) നല്‍കുന്നതു് "$-0.1230"

en: No_commas
ml: കോമകളില്ല

en: FIXED(number;decimals;no_commas)
ml: FIXED(അക്കം;ദശാംശങ്ങള്‍;കോമകളില്ല)

en: FIXED(1234.567;1) returns "1,234.6"
ml: FIXED(1234.567;1) നല്‍കുന്നതു് "1,234.6"

en: FIXED(1234.567;1;FALSE) returns "1234.6"
ml: FIXED(1234.567;1;FALSE) നല്‍കുന്നതു് "1234.6"

en: FIXED(44.332) returns "44.33"
ml: FIXED(44.332) നല്‍കുന്നതു് "44.33"

en: SUBSTITUTE("Cost Data";"Cost";"Sales") returns "Sales Data"
ml: SUBSTITUTE("Cost Data";"Cost";"Sales") നല്‍കുന്നതു് "Sales Data"

en: SUBSTITUTE("Qtr 1, 2001";"1";"3";1) returns "Qtr 3, 2001"
ml: SUBSTITUTE("Qtr 1, 2001";"1";"3";1) നല്‍കുന്നതു് "Qtr 3, 2001"

en: SUBSTITUTE("Qtr 1, 2001";"1";"3";4) returns "Qtr 3, 2003"
ml: SUBSTITUTE("Qtr 1, 2001";"1";"3";4) നല്‍കുന്നതു് "Qtr 3, 2003"

en: SEARCH("e";"Statements";6) returns 7
ml: SEARCH("e";"Statements";6) നല്‍കുന്നതു് 7

en: SEARCH("margin";"Profit Margin") returns 8
ml: SEARCH("margin";"Profit Margin") നല്‍കുന്നതു് 8

en: T(value)
ml: T(മൂല്യം)

en: T(1.2) returns "" (empty text)
ml: T(1.2) നല്‍കുന്നതു് "" (ശുന്യ പദാവലി)

en: The TEXT() function converts a value to text.
ml: TEXT() ഫങ്ഷന്‍ ഒരു മൂല്യത്തെ പദാവലിയാക്കി മാറ്റുന്നു.

en: TEXT(value)
ml: TEXT(മൂല്യം)

en: TEXT(1234.56) returns "1234.56"
ml: TEXT(1234.56) നല്‍കുന്നതു് "1234.56"

en: TEXT("KSpread") returns "KSpread"
ml: TEXT("KSpread") നല്‍കുന്നതു് "KSpread"

en: String
ml: സ്ട്രിങ്ങ്

en: PROPER(string)
ml: PROPER(സ്ട്രിങ്ങ്)

en: PROPER("this is a title") returns "This Is A Title"
ml: PROPER("this is a title") നല്‍കുന്നതു് "This Is A Title"

en: First string
ml: ആദ്യത്തെ സ്ട്രിങ്ങ്

en: COMPARE(string1; string2; true|false)
ml: COMPARE(സ്ട്രിങ്ങ്1; സ്ട്രിങ്ങ്2; ശരി|തെറ്റു്)

en: EXACT(string1;string2)
ml: EXACT(സ്ട്രിങ്ങ്1;സ്ട്രിങ്ങ്2)

en: REPLACE(text;position;length;new_text)
ml: REPLACE(പദാവലി;സ്ഥാനം;നീളം;പുതിയ_പദാവലി)

en: REPLACE("abcdefghijk";6;5;"-") returns "abcde-k"
ml: REPLACE("abcdefghijk";6;5;"-") നല്‍കുന്നതു് "abcde-k"

en: REPLACE("2002";3;2;"03") returns "2003"
ml: REPLACE("2002";3;2;"03") നല്‍കുന്നതു് "2003"

en: Source string
ml: ശ്രോതസ്സ് സ്ട്രിങ്ങ്

en: Position
ml: സ്ഥാനം

en: Length
ml: നീളം

en: MID(text;position;length)
ml: MID(പദാവലി;സ്ഥാനം;നീളം)

en: MID(text;position)
ml: MID(പദാവലി;സ്ഥാനം)

en: The LEN() function returns the length of the string.
ml: LEN() ഫങ്ഷന്‍ സ്ട്രിങ്ങിന്റെ നീളം നല്‍കുന്നു.

en: LEN(text)
ml: LEN(പദാവലി)

en: LEN("hello") returns 5
ml: LEN("hello") നല്‍കുന്നതു് 5

en: LEN("KSpread") returns 7
ml: LEN("KSpread") നല്‍കുന്നതു് 7

en: TRIM(text)
ml: TRIM(പദാവലി)

en: TRIM(" hello    KSpread   ") returns "hello KSpread"
ml: TRIM(" hello    KSpread   ") നല്‍കുന്നതു് "hello KSpread"

en: CONCATENATE(value;value;...)
ml: CONCATENATE(മൂല്യം;മൂല്യം;...)

en: Number of characters
ml: ക്യാരക്ടറുകളുടെ എണ്ണം

en: RIGHT(text;length)
ml: RIGHT(പദാവലി;നീളം)

en: RIGHT("hello";2) returns "lo"
ml: RIGHT("hello";2) നല്‍കുന്നതു് "lo"

en: RIGHT("KSpread";10) returns "KSpread"
ml: RIGHT("KSpread";10) നല്‍കുന്നതു് "KSpread"

en: RIGHT("KSpread") returns "d"
ml: RIGHT("KSpread") നല്‍കുന്നതു് "d"

en: LEFT(text;length)
ml: LEFT(പദാവലി;സ്ഥാനം)

en: LEFT("hello";2) returns "he"
ml: LEFT("hello";2) നല്‍കുന്നതു് "he"

en: LEFT("KSpread";10) returns "KSpread"
ml: LEFT("KSpread";10) നല്‍കുന്നതു് "KSpread"

en: LEFT("KSpread") returns "K"
ml: LEFT("KSpread") നല്‍കുന്നതു് "K"

en: REPT(text;count)
ml: REPT(പദാവലി;എണ്ണം)

en: REPT("KSpread";3) returns "KSpreadKSpreadKSpread"
ml: REPT("KSpread";3) നല്‍കുന്നതു് "KSpreadKSpreadKSpread"

en: REPT("KSpread";0) returns ""
ml: REPT("KSpread";0) നല്‍കുന്നതു് ""

en: TOGGLE(text)
ml: TOGGLE(പദാവലി)

en: TOGGLE("hello") returns "HELLO"
ml: TOGGLE("hello") നല്‍കുന്നതു് "HELLO"

en: TOGGLE("HELLO") returns "hello"
ml: TOGGLE("HELLO") നല്‍കുന്നതു് "hello"

en: TOGGLE("HeLlO") returns "hElLo"
ml: TOGGLE("HeLlO") നല്‍കുന്നതു് "hElLo"

en: CLEAN(text)
ml: CLEAN(പദാവലി)

en: CLEAN(AsciiToChar(7) + "HELLO") returns "HELLO"
ml: CLEAN(AsciiToChar(7) + "HELLO") നല്‍കുന്നതു് "HELLO"

en: SLEEK(text)
ml: SLEEK(പദാവലി)

en: SLEEK("This is   some  text ") returns "Thisissometext"
ml: SLEEK("This is   some  text ") നല്‍കുന്നതു് "Thisissometext"

en: UPPER(text)
ml: UPPER(പദാവലി)

en: UPPER("hello") returns "HELLO"
ml: UPPER("hello") നല്‍കുന്നതു് "HELLO"

en: UPPER("HELLO") returns "HELLO"
ml: UPPER("HELLO") നല്‍കുന്നതു് "HELLO"

en: LOWER(text)
ml: LOWER(പദാവലി)

en: LOWER("hello") returns "hello"
ml: LOWER("hello") നല്‍കുന്നതു് "hello"

en: LOWER("HELLO") returns "hello"
ml: LOWER("HELLO") നല്‍കുന്നതു് "hello"

en: Character code
ml: ക്യാരക്ടര്‍ കോഡ്

en: CHAR(code)
ml: CHAR(കോഡ്)

en: CHAR(65) returns "A"
ml: CHAR(65) നല്‍കുന്നതു് "A"

en: CODE(text)
ml: CODE(പദാവലി)

en: CODE("KDE") returns 75
ml: CODE("KDE") നല്‍കുന്നതു് 75

en: VALUE(text)
ml: VALUE(പദാവലി)

en: VALUE("14.03") returns 14.03
ml: VALUE("14.03") നല്‍കുന്നതു് 14.03

en: REGEXPRE("14 and 15 and 16";"[0-9]+";"num") returns "num and num and num"
ml: REGEXPRE("14 and 15 and 16";"[0-9]+";"num") നല്‍കുന്നതു് "num and num and num"

en: UNICODE(text)
ml: UNICODE(പദാവലി)

en: UNICODE("KDE") returns 75
ml: UNICODE("KDE") നല്‍കുന്നതു് 75

en: UNICHAR(code)
ml: UNICHAR(കോഡ്)

en: UNICHAR(65) returns "A"
ml: UNICHAR(65) നല്‍കുന്നതു് "A"

en: ASC(text)
ml: ASC(പദാവലി)

en: JIS(text)
ml: JIS(പദാവലി)

en: COS(Float)
ml: COS(ഫ്ളോട്ട്)

en: COS(0) equals 1.0
ml: COS(0) സമം 1.0

en: COS(PI()/2) equals 0
ml: COS(PI()/2) സമം 0

en: ACOT(Float)
ml: ACOT(ഫ്ളോട്ട്)

en: ACOT(0) equals 1.57079633
ml: ACOT(0) സമം 1.57079633

en: SIN(Float)
ml: SIN(ഫ്ളോട്ട്)

en: SIN(0) equals 0
ml: SIN(0) സമം 0

en: SIN(PI()/2) equals 1
ml: SIN(PI()/2) സമം 1

en: TAN(Float)
ml: TAN(ഫ്ളോട്ട്)

en: TAN(0.7) equals 0.84228838
ml: TAN(0.7) സമം 0.84228838

en: TAN(0) equals 0
ml: TAN(0) സമം 0

en: ACOS(Float)
ml: ACOS(ഫ്ളോട്ട്)

en: ACOS(0.8) equals 0.6435011
ml: ACOS(0.8) സമം 0.6435011

en: ACOS(0) equals 1.57079633
ml: ACOS(0) സമം 1.57079633

en: ASIN(Float)
ml: ASIN(ഫ്ളോട്ട്)

en: ASIN(0.8) equals 0.92729522
ml: ASIN(0.8) സമം 0.92729522

en: ASIN(0) equals 0
ml: ASIN(0) സമം 0

en: ATAN(Float)
ml: ATAN(ഫ്ളോട്ട്)

en: ATAN(0.8) equals 0.67474094
ml: ATAN(0.8) സമം 0.67474094

en: ATAN(0) equals 0
ml: ATAN(0) സമം 0

en: COSH(Float)
ml: COSH(ഫ്ളോട്ട്)

en: COSH(0.8) equals 1.33743495
ml: COSH(0.8) സമം 1.33743495

en: COSH(0) equals 1
ml: COSH(0) സമം 1

en: SINH(Float)
ml: SINH(ഫ്ളോട്ട്)

en: SINH(0.8) equals 0.88810598
ml: SINH(0.8) സമം 0.88810598

en: SINH(0) equals 0
ml: SINH(0) സമം 0

en: TANH(Float)
ml: TANH(ഫ്ളോട്ട്)

en: TANH(0.8) equals 0.66403677
ml: TANH(0.8) സമം 0.66403677

en: TANH(0) equals 0
ml: TANH(0) സമം 0

en: ACOSH(Float)
ml: ACOSH(ഫ്ളോട്ട്)

en: ACOSH(5) equals 2.29243167
ml: ACOSH(5) സമം 2.29243167

en: ACOSH(0) equals NaN
ml: ACOSH(0) സമം NaN

en: ASINH(Float)
ml: ASINH(ഫ്ളോട്ട്)

en: ASINH(0.8) equals 0.73266826
ml: ASINH(0.8) സമം 0.73266826

en: ASINH(0) equals 0
ml: ASINH(0) സമം 0

en: ATANH(Float)
ml: ATANH(ഫ്ളോട്ട്)

en: ATANH(0.8) equals 1.09861229
ml: ATANH(0.8) സമം 1.09861229

en: ATANH(0) equals 0
ml: ATANH(0) സമം 0

en: ATAN2(value;value)
ml: ATAN2(മൂല്യം;മൂല്യം)

en: ATAN2(0.5;1.0) equals 1.107149
ml: ATAN2(0.5;1.0) സമം 1.107149

en: ATAN2(-0.5;2.0) equals 1.815775
ml: ATAN2(-0.5;2.0) സമം 1.815775

en: DEGREES(Float)
ml: DEGREES(ഫ്ളോട്ട്)

en: DEGREES(0.78) equals 44.69
ml: DEGREES(0.78) സമം 44.69

en: DEGREES(1) equals 57.29
ml: DEGREES(1) സമം 57.29

en: Angle (degrees)
ml: Angle (ഡിഗ്രികള്‍)

en: RADIANS(Float)
ml: RADIANS(ഫ്ളോട്ട്)

en: RADIANS(75) equals 1.308
ml: RADIANS(75) സമം 1.308

en: RADIANS(90) equals 1.5707
ml: RADIANS(90) സമം 1.5707

en: The PI() function returns the value of PI.
ml: PI() ഫങ്ഷന്‍ PI-യുടെ മൂല്യം നല്‍കുന്നു.

en: PI() equals 3.141592654...
ml: PI() സമം 3.141592654...

note: i18n: Please use the same words (even upper/lower case) as in KoPageLayoutDia.cc function setupTab2(), without the brackets "<" and ">"
en: page
ml: താള്‍

en: pages
ml: താളുകള്‍

en: file
ml: ഫയല്‍

en: name
ml: പേരു്

en: time
ml: സമയം

en: date
ml: തീയതി

en: author
ml: ലേഖകന്‍

en: email
ml: ഇമെയില്‍

en: org
ml: ഓര്‍ഗ്

en: sheet
ml: ഷീറ്റ്

en: Sheet%1
ml: ഷീറ്റ്%1

en: Original Author
ml: ആദ്യ ലേഖകന്‍

en: Torben Weis
ml: ടോര്‍ബന്‍ വീസ്

en: Maintainer
ml: നടത്തിപ്പുകാരന്‍

en: Sebastian Sauer
ml: സെബാസ്റ്റ്യന്‍ സോര്‍

en: Laurent Montel
ml: ലോറന്റ് മോണ്‍ടെല്‍

en: John Dailey
ml: ജോണ്‍ ഡൈലി

en: Philipp Müller
ml: ഫിലിപ്പ് മുള്ളര്‍

en: Ariya Hidayat
ml: അരിയാ ഹിദായത്ത്

en: Norbert Andres
ml: നോര്‍ബര്‍ട്ട് ആന്‍ഡ്രസ്

en: Shaheed Haque
ml: ഷഹീദ് ഹക്ക്

en: Werner Trobin
ml: വെര്‍ണര്‍ ട്രോബിന്‍

en: Nikolas Zimmermann
ml: നികോളാസ് സിമ്മര്‍മാന്‍

en: David Faure
ml: ഡേവിഡ് ഫോര്‍

en: Helge Deller
ml: ഹെല്‍ഗെ ഡെല്ലര്‍

en: Percy Leonhart
ml: പെര്‍സി ലിയോണ്‍ഹാര്‍ട്ട്

en: Eva Brucherseifer
ml: ഈവ ബ്രൂഷര്‍സൈഫര്‍

en: Phillip Ezolt
ml: ഫിലിപ്പ് എസ്ലോട്ട്

en: Enno Bartels
ml: എന്നോ ബാര്‍ട്ടെല്‍സ്

en: Graham Short
ml: ഗ്രഹാം ഷോര്‍ട്ട്

en: Lukáš Tinkl
ml: ലൂക്കാസ് ടിന്‍ക്ള്‍

en: Tomas Mecir
ml: ടോമാസ് മെസിര്‍

en: Raphael Langerhorst
ml: റാഫായേല്‍ ലാങ്ഗെര്‍ഹോഴ്സ്റ്റ്

en: John Tapsell
ml: ജോണ്‍ ടാപ്‌സെല്‍

en: Robert Knight
ml: റോബര്‍ട്ട് നൈറ്റ്

en: Stefan Nikolaus
ml: സ്റ്റെഫാന്‍ നിക്കോളാസ്

en: Sascha Pfau
ml: സാഷ ഫാവു

en: Brad Hards
ml: ബ്രാഡ് ഹാര്‍ഡ്സ്

en: Comment:
ml: കമന്റ്:

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, FileOptionsWidget)
en: File Options
ml: ഫയല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Cursor movement after pressing Enter:
ml: എന്ടര്‍ അമര്‍ത്തിയതിനുശേഷമുള്ള കഴ്സര്‍ നീക്കം:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Colors
ml: നിറങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KColorCombo, m_gridColor) i18n: ectx: property (text), item, widget (KColorCombo, m_pageOutlineColor)
en: Custom...
ml: ഇഷ്ടാനുസൃതം...

en: Sheet
ml: ഷീറ്റ്

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Print settings
ml: പ്രിന്റ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, chartsCheckBox)
en: Charts
ml: ചാര്‍ട്ടുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, objectsCheckBox)
en: Objects
ml: വസ്തുക്കള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, zeroValuesCheckBox)
en: Zero values
ml: പൂജ്യം മൂല്യങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, drawingsCheckBox)
en: Drawings
ml: വരപ്പുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, headersCheckBox)
en: Headers
ml: തലക്കെട്ടുകള്‍

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Page order
ml: പേജ് ക്രമം

en: Open/Save
ml: തുറക്കുക/സൂക്ഷിക്കുക

en: Tools
ml: ഉപകരണങ്ങള്‍

en: Popup
ml: പൊങ്ങിവരുന്നതു്

en: Sheet Properties
ml: ഷീറ്റ് ഗുണഗണങ്ങള്‍

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, directionComboBox)
en: Left to Right
ml: ഇടത്തുനിന്നു് വലത്തേക്കു്

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (KComboBox, directionComboBox)
en: Right to Left
ml: വലത്തുനിന്നു് ഇടത്തേക്കു്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: Layout direction:
ml: വിന്യാസദിശ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, hideZeroCheckBox)
en: &Hide zero
ml: &പൂജ്യം മറയ്ക്കുക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, showFormulaCheckBox)
en: Show &formula
ml: ഫോര്‍മുല കാണിക്കുക

en: Sheets
ml: ഷീറ്റുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, allSheetsButton)
en: All Sheets
ml: എല്ലാ ഷീറ്റുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, activeSheetButton)
en: Active Sheet
ml: സജീവ ഷീറ്റ്

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, selectedSheetsButton)
en: Selected Sheets:
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഷീറ്റുകള്‍:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, ListViewAvailable)
en: Available sheets
ml: ലഭ്യമായ ഷീറ്റുകള്‍

note: i18n: ectx: property (text), widget (QListWidget, ListViewAvailable)
en: Available Sheets
ml: ലഭ്യമായ ഷീറ്റുകള്‍

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QListWidget, ListViewSelected)
en: List of sheets to print in given order
ml: തന്നിരിക്കുന്ന ഓര്‍ഡറില്‍ പ്രിന്റ് ചെയ്യേണ്ട ഷീറ്റുകളുടെ പട്ടിക

note: i18n: ectx: property (text), widget (QListWidget, ListViewSelected)
en: Selected Sheets
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഷീറ്റുകള്‍

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, ButtonSelectAll)
en: Select all sheets
ml: എല്ലാ ഷീറ്റുകളും തെരഞ്ഞെടുക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, ButtonSelect)
en: Select sheets
ml: ഷീറ്റുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, ButtonRemove)
en: Remove sheets
ml: ഷീറ്റുകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, ButtonMoveBottom)
en: Move selected sheet to the bottom
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത ഷീറ്റ് താഴേക്കു നീക്കുക

en: Height: %1 %2
ml: പൊക്കം: %1 %2

en: Hide Row
ml: വരി മറയ്ക്കുക

en: Width: %1 %2
ml: വീതി: %1 %2

en: Hide Column
ml: നിര മറയ്ക്കുക

en: Sheet %1 could not be found for printing
ml: ഷീറ്റ് %1 പ്രിന്റിങ്ങിനായി കണ്ടുപിടിക്കാനായില്ല

en: Insert Sheet
ml: ഷീറ്റ് ചേര്‍ക്കുക

en: Insert a new sheet
ml: ഒരു പുതിയ ഷീറ്റ് ചേര്‍ക്കുക

en: Remove Sheet
ml: ഷീറ്റ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: Rename Sheet...
ml: ഷീറ്റിന്റെ പേരു് മാറ്റുക...

en: Show Sheet...
ml: ഷീറ്റ് കാണിക്കുക...

en: Hide Sheet
ml: ഷീറ്റ് മറയ്ക്കുക

en: Page Layout...
ml: പേജ് വിന്യാസം...

en: Anchor
ml: നങ്കൂരം

en: Page
ml: പേജ്

en: Next Sheet
ml: അടുത്ത ഷീറ്റ്

en: Next
ml: അടുത്തതു്

en: Move to the next sheet
ml: അടുത്ത ഷീറ്റിലേക്കു് നീങ്ങുക

en: Previous Sheet
ml: മുമ്പുളള ഷീറ്റ്

en: Previous
ml: മുമ്പത്തെ

en: Move to the previous sheet
ml: മുമ്പുളള ഷീറ്റിലേക്കു് നീങ്ങുക

en: First Sheet
ml: ആദ്യ ഷീറ്റ്

en: First
ml: ആദ്യത്തെ

en: Move to the first sheet
ml: ആദ്യത്തെ ഷീറ്റിലേക്കു് നീങ്ങുക

en: Last Sheet
ml: അവസാന ഷീറ്റ്

en: Move to the last sheet
ml: അവസാനത്തെ ഷീറ്റിലേക്കു് നീങ്ങുക

en: Column Header
ml: നിര തലക്കെട്ടു്

en: Show the column header
ml: നിര തലക്കെട്ടു് കാണിക്കുക

en: Row Header
ml: വരി തലക്കെട്ടു്

en: Show the row header
ml: വരി തലക്കെട്ടു് കാണിക്കുക

en: Status Bar
ml: അവസ്ഥാപട്ട

en: Tab Bar
ml: ടാബ്പട്ട

en: Enter name:
ml: പേരു് നല്‍കുക:

en: Rename Sheet
ml: ഷീറ്റിന്റെ പേരു് മാറ്റുക

en: Change Sheet Name
ml: ഷീറ്റ് നാമം മാറ്റുക

en: Average:
ml: ശരാശരി:

en: Count:
ml: എണ്ണം:

en: Enter a password.
ml: ഒരു അടയാളവാക്കു് നല്‍കുക.

en: Enter the password.
ml: അടയാളവാക്കു് നല്‍കുക.

en: Password is incorrect.
ml: അടയാളവാക്കു് തെറ്റാണു്.

en: Header
ml: തലക്കെട്ടു്

en: Header1
ml: തലക്കെട്ടു്1

en: Formula
ml: ഫോര്‍മുല

en: Cell Format...
ml: കളം ഫോര്‍മാറ്റ്...

en: Create Style From Cell...
ml: കളത്തില്‍നിന്നു ശൈലി സൃഷ്ടിക്കുക...

en: Style From Cell
ml: കളത്തില്‍നിന്നും ശൈലി

en: Create a new style based on the currently selected cell
ml: ഇപ്പോള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്ന കളത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി പുതിയ ശൈലിയുണ്ടാക്കുക

en: Strike Out
ml: വെട്ടിക്കളയുക

en: Font Size
ml: അക്ഷരസഞ്ചയ വലിപ്പം

en: Text Color
ml: പദാവലി നിറം

en: All Borders
ml: എല്ലാ അതിര്‍ത്തികള്‍

en: No Borders
ml: അതിര്‍ത്തികളില്ല

en: Wrap Text
ml: പദാവലി പൊതിയുക

en: Wrap
ml: പൊതിയുക

en: Change Angle...
ml: കോണ്‍ മാറ്റുക...

en: Angle
ml: കോണ്‍

en: Percent Format
ml: ശതമാന ഫോര്‍മാറ്റ്

en: Upper Case
ml: വലിയ അക്ഷരം

en: Background Color
ml: പശ്ചാത്തലനിറം

en: Dissociate Cells
ml: കളങ്ങള്‍ വേര്‍പെടുത്തുക

en: Insert Columns
ml: നിരകള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Remove Columns
ml: നിരകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Hide Columns
ml: നിരകള്‍ മറയ്ക്കുക

en: Hide the column from this
ml: ഇതില്‍നിന്നു നിരയെ മറയ്ക്കുക

en: Show Columns...
ml: നിരകള്‍ കാണിക്കുക...

en: Equalize Column
ml: നിര സമീകരിക്കുക

en: Resize Row...
ml: വരിയുടെ വലിപ്പം മാറ്റുക...

en: Insert Rows
ml: വരികള്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Remove Rows
ml: വരികള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Hide Rows
ml: വരികള്‍ മറയ്ക്കുക

en: Hide a row from this
ml: ഇതില്‍നിന്നു വരിയെ മറയ്ക്കുക

en: Show Rows...
ml: വരികള്‍ കാണിക്കുക...

en: Show hidden rows
ml: മറയ്ക്കപ്പെട്ട വരികള്‍ കാണിക്കുക

en: Equalize Row
ml: വരികള്‍ സമീകരിക്കുക

en: Cells...
ml: കളങ്ങള്‍...

en: Insert Cells...
ml: കളങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുക...

en: Remove Cells...
ml: കളങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക...

en: Clear All
ml: എല്ലാം തുടച്ചുനീക്കുക

en: Clear all contents and formatting of the current cell
ml: ഈ കളത്തിന്റെ ഉള്ളടക്കങ്ങളും ഫോര്‍മാറ്റിങ്ങും വൃത്തിയാക്കുക

en: Contents
ml: ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍

en: Clear Contents
ml: ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ വൃത്തിയാക്കുക

en: Remove the contents of the current cell
ml: ഈ കളത്തിന്റെ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Comment...
ml: കമന്റ്...

en: Edit a comment for this cell
ml: ഈ കളത്തിന്റെ കമന്റ് ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Remove Comment
ml: കമന്റ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: Remove this cell's comment
ml: ഈ കളത്തിന്റെ കമന്റ് നീക്കം ചെയ്യുക

en: &Link...
ml: &കണ്ണി...

en: Link
ml: കണ്ണി

en: Remove Link
ml: കണ്ണി നീക്കം ചെയ്യുക

en: Remove a link
ml: കണ്ണി നീക്കം ചെയ്യുക

en: &Sort...
ml: &ക്രമീകരിക്കുക...

en: &Left
ml: &ഇടതു്

en: &Right
ml: &വലതു്

en: &Function...
ml: &ഫങ്ഷന്‍...

en: From &Text File...
ml: &പദാവലി ഫയലില്‍ നിന്നു്...

en: Text File
ml: പദാവലി ഫയല്‍

en: From &Clipboard...
ml: ക്ലിപ്പ്ബോര്‍ഡില്‍ നിന്നു്...

en: Clipboard
ml: ക്ലിപ്പ്ബോര്‍ഡ്

en: &Text to Columns...
ml: &നിരകളിലേക്കുള്ള പദാവലി...

en: Formula Selection
ml: ഫോര്‍മുല തെരഞ്ഞെടുക്കല്‍

en: Insert a function
ml: ഫങ്ഷന്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Others...
ml: മറ്റുള്ളവ...

en: Modify Cell
ml: കളത്തില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: Move the cell object to the clipboard
ml: കളവസ്തു ക്ലിപ്ബോര്‍ഡിലേക്കു് നീക്കുക

en: Copy the cell object to the clipboard
ml: കളവസ്തു ക്ലിപ്ബോര്‍ഡിലേക്കു് പകര്‍ത്തുക

en: Paste the contents of the clipboard at the cursor
ml: ക്ലിപ്ബോര്‍ഡിന്റെ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ കഴ്സറുള്ളിടത്തു് ഒട്ടിക്കുക

en: Special Paste...
ml: പ്രത്യേക ഒട്ടിപ്പു്...

en: Paste the contents of the clipboard with special options
ml: ക്ലിപ്ബോര്‍ഡിന്റെ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ പ്രത്യേക ഐച്ഛികങ്ങളോടുകൂടി ഒട്ടിക്കുക

en: Goto Cell...
ml: കളത്തിലേക്കു് പോവുക...

en: Auto-Format...
ml: സ്വയം-ഫോര്‍മാറ്റ്:

en: Create Style From Cell
ml: കളത്തില്‍നിന്നു ശൈലി സൃഷ്ടിക്കുക

en: Edit Link
ml: കണ്ണി ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Delete Columns
ml: നിരകള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Delete Rows
ml: വരികള്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Selection List...
ml: തെരഞ്ഞെടുപ്പു് പട്ടിക...

en: Discard changes
ml: മാറ്റങ്ങള്‍ കളയുക

en: Open Link?
ml: കണ്ണി തുറക്കട്ടെ?

en: Select Single Cell
ml: ഒരു കളം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select Multiple Cells
ml: അനവധി കളങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: True
ml: ശരി

en: False
ml: തെറ്റ്

en: true
ml: ശരി

en: false
ml: തെറ്റ്
