kofficefilters - en to vi translation catalogue (74 entries)

en: Page %1
vi: Trang %1

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_pageLabel)
en: Page:
vi: Trang:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Resolution:
vi: Độ phân giải:

en: <SHEETNAME>
vi: <TÊNTỜ>

[ctx: Descriptive encoding name]
en: Recommended ( %1 )
vi: Khuyên dùng ( %1 )

[ctx: Descriptive encoding name]
en: Locale ( %1 )
vi: Miền địa phương (%1)

[ctx: Descriptive encoding name]
en: Other ( %1 )
vi: Khác ( %1 )

en: Cannot find encoding: %1
vi: Không thể tìm thấy bộ mã: %1

en: CSV filter cannot open input file - please report.
vi: Bộ lọc CSV không thể mở tập tin đầu vào - xin thông báo lại.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, encodingPage)
en: Encoding
vi: Bộ mã

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: E&ncoding:
vi: &Bộ mã:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab)
en: Sheets
vi: Các tờ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: Select sheets to export:
vi: Chọn các tờ để xuất:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_delimiterLineBox)
en: Delimiter Line
vi: Dòng Phân cách

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: <SHEETNAME> gets replaced by the name of the next sheet.
vi: <TÊNTỜ> được thay thế bởi tên của tờ tiếp theo.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_delimiterAboveAll)
en: Print delimiter line above every sheet
vi: In dòng phân cách phía trên mọi trang

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, GroupBox1)
en: Cells
vi: Các ô

note: i18n: ectx: property (title), widget (KButtonGroup, m_delimiterBox)
en: Delimiter
vi: Dấu phân cách

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_radioComma)
en: Comma
vi: Dấu phẩy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_radioSemicolon)
en: Semicolon
vi: Dấu chấm phẩy

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_radioTab)
en: Tabulator
vi: Tab

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_radioOther)
en: Other:
vi: Khác:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_selectionOnly)
en: Export selection only
vi: Chỉ xuất phần được chọn

en: File format is not supported.
vi: Định dạng tập tin không được hỗ trợ.

en: Could not read from file.
vi: Không thể đọc từ tập tin.

en: Export Sheet to HTML
vi: Xuất Tờ ra HTML

en: Recommended: UTF-8
vi: Khuyên dùng: UTF-8

en: Locale (%1)
vi: Miền địa phương (%1)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1)
en: En&coding:
vi: &Bộ mã:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QComboBox, mEncodingBox)
en: With this option you can define the encoding of the HTML file. The recommended encoding (UTF8) is selected as default.
vi: Bạn có thể định nghĩa bộ mã cho tập tin HTML với lựa chọn này. Bộ mã được khuyên dùng (UTF-8) là lựa chọn mặc định.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox3)
en: Sheet Selection
vi: Chọn tờ

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, mSelectAllButton) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, mDeselectAllButton)
en: Click here to select all sheets in the list.
vi: Ấn vào đây để chọn tất cả các tờ trên danh sách.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mSelectAllButton)
en: Select &All
vi: Chọn &Tất cả

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, mDeselectAllButton)
en: Desele&ct All
vi: &Bỏ chọn Tất cả

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mSeparateFiles)
en: This option will make the HTML export filter generate a new page for each sheet. If you disable this option, all sheets are written on one page.
vi: Lựa chọn này sẽ làm cho bộ lọc HTML tạo ra một trang mới cho mỗi tờ. Nếu bạn bỏ lựa chọn này, tất cả các tờ sẽ được viết trên một trang.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mSeparateFiles)
en: Use &separate files for each table
vi: Dùng tập tin &riêng cho mỗi bảng

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, buttonGroup4)
en: Style
vi: Kiểu

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, mDefaultButton)
en: Select this option to use the default fonts and colors for the HTML page.
vi: Chọn ở đây để dùng các phông chữ và các màu mặc định cho trang HTML.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mDefaultButton)
en: Use &default style
vi: Dùng kiểu &mặc định

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QRadioButton, mCustomButton)
en: Select this option to specify a separate stylesheet for the HTML page. You can select or type on in the field below.
vi: Chọn ở đây để chỉ định tờ kiểuu riêng cho trang HTML. Bạn có thể chọn hoặc gõ vào ô dưới đây.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mCustomButton)
en: Use &external stylesheet:
vi: Dùng tờ kiểu ở &ngoài:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (KUrlRequester, mCustomURL)
en: In this field you can enter an URL for your stylesheet. It is possible to point to a stylesheet on disk, or to somewhere on the Internet.
vi: Trong ô này bạn có thể nhập URL cho tờ kiểu. Có thể chỉ đến một tờ kiểu trên đĩa hoặc đâu đó trên Internet.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, mUseBorders)
en: Use this option to enable or disable borders around the cells.
vi: Dùng lựa chọn này để hiện hoặc ẩn viền xung quanh các ô.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, mUseBorders)
en: Use &borders
vi: Dùng &viền

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, textLabel1_2) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QSpinBox, mPixelsBetweenCells)
en: Use this option to define how many pixels there should be between the cells. This effect is better visible if you check <b>Use borders</b> too.
vi: Dùng lựa chọn này để chỉ định bạn muốn bao nhiêu điểm ảnh nên có giữa các ô. Hiệu quả dễ thấy hơn nếu bạn cũng chọn <b>Dùng viền</b>.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: Pi&xels between cells:
vi: Số điểm ảnh &giữa các ô:

en: Top
vi: Trên

en: Latex Export Filter Configuration
vi: Cấu hình Bộ lọc Xuất LaTeX

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, Widget2)
en: Document
vi: Tài liệu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Document Style
vi: Kiểu Tài liệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, latexStyleButton)
en: Latex style
vi: Kiểu LaTeX

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Document Type
vi: Loại Tài liệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, fullDocButton)
en: Independent document
vi: Tài liệu độc lập

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1_2)
en: Document class:
vi: Loại tài liệu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel2)
en: Quality:
vi: Chất lượng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, defaultFontSizeTextZone)
en: Default font size:
vi: Cỡ phông mặc định:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, Widget3)
en: Pictures
vi: Ảnh

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel1)
en: Pictures directory:
vi: Thư mục ảnh:

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4)
en: Language
vi: Ngôn ngữ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, addLanguageBtn)
en: Add
vi: Thêm

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, rmLanguageBtn)
en: Remove
vi: Xóa

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Contents
vi: Nội dung

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_5)
en: Notes
vi: Ghi chú

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, RadioButton7)
en: Don't export
vi: Không xuất

en: Page
vi: Trang

en: The file seems to be corrupt. Skipping a table.
vi: Tập tin có thể bị lỗi. Bỏ qua một bảng.

en: Skipping a table.
vi: Bỏ qua một bảng.

en: Unsupported document version
vi: Phiên bản tài liệu không được hỗ trợ

en: QPRO filter cannot open input file - please report.
vi: Bộ lọc QPRO không thể mở tập tin đầu vào - xin thông báo lại.

en: Unable to open password protected files.
    The password algorithm has not been published
vi: Không thể mở các tập tin được bảo vệ bằng mật khẩu. Thuật toán của mật khẩu chưa được công bố

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, ImportDialogUI)
en: Plain Text Import Dialog
vi: Hộp thoại Nhập Văn bản không có định dạng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, radioParagraphSentence)
en: &Sentence: If the end of line is the end of a sentence
vi: &Câu: nếu cuối dòng là cuối một câu

en: Table %1
vi: Bảng %1

en: The file cannot be loaded, as it seems not to be an RTF document.
vi: Không thể tải tập tin vì nó trông không giống một tài liệu RTF.
