kword - en to vi translation catalogue (86 entries)

note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &File
vi: &Tập tin

note: i18n: ectx: Menu (edit)
en: &Edit
vi: &Sửa

note: i18n: ectx: Menu (view)
en: &View
vi: &Xem

note: i18n: ectx: Menu (view) i18n: ectx: Menu (view_displaymodes)
en: &Display Mode
vi: &Chế độ Hiển thị

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
vi: &Thiết lập

note: i18n: ectx: Menu (SpellCheck)
en: Spellcheck
vi: Kiểm tra chính tả

note: i18n: ectx: ToolBar (edit_toolbar)
en: Edit
vi: Sửa

note: i18n: ectx: Menu (check_spell_list)
en: Spell Check Result
vi: Kết quả Kiểm tra Chính tả

note: i18n: ectx: Menu (variable_list)
en: Change Variable To
vi: Đổi Biến số Thành

note: i18n: ectx: Menu (tools)
en: &Tools
vi: Cô&ng cụ

en: Row
vi: Hàng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, lName)
en: Name:
vi: Tên:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, spacingLabel)
en: Column spacing:
vi: Khoảng cách giữa các cột:

en: frameset
vi: bộ khung

en: No framesets in document
vi: Không có bộ khung nào trong tài liệu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, existingRadio)
en: Select existing frameset to connect to:
vi: Chọn bộ khung có sẵn để kết nối vào:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, framesList)
en: Frameset Name
vi: Tên Bộ khung

en: Text Run Around
vi: Văn bản Chạy Xung quanh

en: Connect Text Frames
vi: Kết nối Các khung Văn bản

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, columnsTab)
en: Columns
vi: Các cột

en: Geometry
vi: Hình học

note: i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, sizeTab)
en: Page Size && Margins
vi: Cỡ trang và Lề

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, createButton)
en: Create
vi: Tạo

en: Statistics
vi: Thống kê

en: Words:
vi: Từ:

en: Sentences:
vi: Câu:

en: Syllables:
vi: Âm tiết:

en: Lines:
vi: Dòng:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, check_sentences)
en: Sentences
vi: Các câu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, check_syllables)
en: Syllables
vi: Các âm tiết

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, check_lines)
en: Lines
vi: Các dòng

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, check_charnospace)
en: Characters without spaces
vi: Các kí tự không bao gồm khoảng trắng

[ctx: Style name]
en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

[ctx: Style name]
en: Head 2
vi: Tiêu đề 2

[ctx: Style name]
en: Head 3
vi: Tiêu đề 3

[ctx: Style name]
en: Enumerated List
vi: Danh sách được đánh số

[ctx: Style name]
en: Contents Title
vi: Tiêu đề Nội dung

[ctx: Style name]
en: Contents Head 1
vi: Tiêu đề Nội dung 1

[ctx: Style name]
en: Contents Head 2
vi: Tiêu đề Nội dung 2

[ctx: Style name]
en: Contents Head 3
vi: Tiêu đề Nội dung 3

[ctx: Style name]
en: Document Title
vi: Tiêu đề Tài liệu

[ctx: Style name]
en: Borders 1
vi: Viền 1

[ctx: Style name]
en: Borders 2
vi: Viền 2

[ctx: Style name]
en: Borders 3
vi: Viền 3

[ctx: Style name]
en: Row
vi: Hàng

[ctx: Style name]
en: Column
vi: Cột

[ctx: Style name]
en: Light Gray
vi: Xám nhạt

[ctx: Style name]
en: Dark Gray
vi: Xám đậm

[ctx: Style name]
en: Black
vi: Đen

[ctx: Style name]
en: Light Blue
vi: Xanh nước biển nhạt

[ctx: Style name]
en: Dark Blue
vi: Xanh nước biển đậm

[ctx: Style name]
en: Red
vi: Đỏ

[ctx: Style name]
en: Yellow
vi: Vàng

[ctx: Style name]
en: Colorful
vi: Nhiều màu

[ctx: Style name]
en: Bluish
vi: Hơi xanh nước biển

[ctx: Style name]
en: Simple 1
vi: Đơn giản 1

[ctx: Style name]
en: Simple 2
vi: Đơn giản 2

[ctx: Style name]
en: Simple 3
vi: Đơn giản 3

[ctx: Style name]
en: Header 1
vi: Tiêu đề 1

[ctx: Style name]
en: Header 2
vi: Tiêu đề 2

[ctx: Style name]
en: Header 3
vi: Tiêu đề 3

[ctx: Style name]
en: Header 4
vi: Tiêu đề 4

[ctx: Style name]
en: Columns 1
vi: Cột 1

[ctx: Style name]
en: Columns 2
vi: Cột 2

[ctx: Style name]
en: Grid 1
vi: Lưới 1

[ctx: Style name]
en: Grid 2
vi: Lưới 2

[ctx: Style name]
en: Grid 3
vi: Lưới 3

[ctx: Style name]
en: Blue Top and Bottom
vi: Xanh nước biển trên và dưới

[ctx: Style name]
en: Gray Top and Bottom
vi: Xám trên và dưới

en: Copy
vi: Chép

en: Invalid OASIS OpenDocument file. No office:body tag found.
vi: Tập tin Tài liệu Mở OASIS không hợp lệ. Không tìm thấy phần tử office:body.

en: Invalid OASIS OpenDocument file. No tag found inside office:body.
vi: Tập tin Tài liệu Mở OASIS không hợp lệ. Không tìm thấy phần tử nào bên trong office:body.

en: This is not a word processing document, but %1. Please try opening it with the appropriate application.
vi: Đây không phải là tài liệu văn bản, mà là %1. Hãy thử mở nó với ứng dụng phù hợp.

en: Installation Error
vi: Lỗi Cài đặt

en: Modified
vi: Đã thay đổi

en: Saved
vi: Đã lưu

en: Zoom Controller
vi: Điều khiển Phóng

en: Toggle the display of non-printing characters
vi: Hiện/ẩn các kí tự không in được

en: Turns the border display on and off
vi: Hiện hoặc ẩn viền khung

en: Turns the border display on and off.<br/><br/>The borders are never printed. This option is useful to see how the document will appear on the printed page.
vi: Hiện hoặc ẩn viền khung.<br/><br/>Viền không bao giờ được in ra. Lựa chọn này hữu hiệu cho việc xem tài liệu sẽ in ra như thế nào.

en: Show Rulers
vi: Hiện Các thước kẻ

en: Shows or hides rulers
vi: Hiện hoặc ẩn các thước kẻ

en: The rulers are the white measuring spaces top and left of the document. The rulers show the position and width of pages and of frames and can be used to position tabulators among others.<p>Uncheck this to disable the rulers from being displayed.</p>
vi: Các thước kẻ là các khoảng trống màu trắng có thước đo về phía trên và bên trái tài liệu. Các thước kẻ hiện vị trí và chiều rộng của các trang và các khung, và có thể được dùng để định vị khoảng cách tab và nhiều thứ khác.<p>Bỏ chọn ở đây để ẩn các thước kẻ.</p>

en: Page Layout...
vi: Bố trí Trang...

en: Change properties of entire page
vi: Thay đổi thuộc tính của toàn bộ trang

en: Main text
vi: Văn bản chính
