celluloid - en to is translation catalogue (182 entries)

en: Whether the settings has already been migrated from the previous version
is: Hvort stillingar hafi þegar verið yfirfærðar úr fyrri útgáfu

en: Automatically resize window to fit video
is: Aðlaga stærð gluggans sjálfvirkt að myndmerki

en: Enable client-side decorations
is: Virkja gluggaskreytingar biðlara (CSD)

en: Use floating controls in windowed mode
is: Nota fljótandi stjórntæki í gluggaham

en: Automatically hide mouse cursor in windowed mode
is: Fela músarbendil sjálfvirkt í gluggaham

en: The minimum cursor speed at which floating controls will be unhidden.
is: Lágmarkshraði bendils til að fljótandi stjórntæki birtist.

en: Always open new window
is: Alltaf opna nýjan glugga

en: Options to pass to mpv
is: Viðföng til að gefa til mpv

en: Path to mpv configuration file
is: Slóð að mpv stillingaskrá

en: Load mpv configuration file
is: Hlaða inn stillingaskrá mpv

en: Path to mpv input configuration file
is: Slóð að inntaksstillingaskrá mpv

en: Load mpv input configuration file
is: Hlaða inn inntaksstillingaskrá mpv

en: Enable MPRIS support
is: Virkja stuðning við MPRIS

en: Prefetch metadata
is: Sækja lýsigögn fyrirfram

en: Ignore playback errors
is: Hunsa villur í afspilun

en: Inhibit session idling
is: Koma í veg fyrir að setan verði aðgerðalaus

en: Width of the window
is: Breidd gluggans

en: Height of the window
is: Hæð gluggans

en: Whether or not the window is maximized
is: Hvort glugginn er hámarkaður eða ekki

en: Volume of player
is: Hljóðstyrkur spilarans

en: Whether or not to loop when the end of playlist is reached
is: Hvort eigi að endurtaka þegar enda spilunarlistans er náð

en: Width of the playlist
is: Breidd spilunarlistans

en: URI of the last folder accessed
is: Slóð á síðast notaða möppu

en: GTK+ frontend for mpv
is: GTK+ viðmót fyrir mpv

en: Features:
is: Eiginleikar:

en: Drag and drop playlist
is: Draga og sleppa á spilunarlista

en: Loading external mpv configuration files
is: Hleð inn utanaðkomandi mpv-stillingaskrám

en: MPRIS2 D-Bus interface
is: MPRIS2 D-Bus viðmót

en: The Celluloid Developers
is: Celluloid þróunarteymið

en: This release contains the following changes:
is: Þessi útgáfa inniheldur eftirfarandi breytingar:

en: Add Finnish translation by Kimmo Kujansuu.
is: Bætt við finnskri þýðingu eftir Kimmo Kujansuu.

en: Add Slovenian translation by @bertronika.
is: Bætt við slóvenskri þýðingu eftir @bertronika.

en: Add Persian translation by @danialbehzadi
is: Bætt við persneskri þýðingu eftir @danialbehzadi

en: Add Ukranian translation by @vl-nix
is: Bætt við úkraínskri þýðingu eftir @vl-nix

en: Add menu item for opening discs
is: Bætt við valmyndarfærslu til að opna diska

en: Add Turkish translation by @TeknoMobil
is: Bætt við tyrkneskri þýðingu eftir @TeknoMobil

en: Add Esperanto translation by @F3nd0
is: Bætt við esperantó-þýðingu eftir @F3nd0

en: The main window showing the application in action
is: Aðalglugginn sýnir virkni forritsins

en: The main window with CSD disabled
is: Aðalglugginn með CSD óvirkt

en: The main window with playlist open
is: Aðalglugginn með spilunarlistann opinn

en: Multimedia Player
is: Margmiðlunarspilari

en: Play movies and videos
is: Horfðu á kvikmyndir og myndskeið

note: Translators: Search terms to find this application. Don't translate the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: Video;Movie;Film;Clip;Series;Player;DVD;TV;Disc;Album;Music;GNOME;mpv;
is: Myndskeið;Vídeó;Kvikmynd;Filma;Þættir;Spilari;DVD;TV;Diskur;albúm;tónlist;GNOME;mpv;

en: New Window
is: Nýr gluggi

en: Playing
is: Spila

en: Show release version
is: Sýna útgáfunúmer

en: Enqueue
is: Setja í biðröð

en: Create a new window
is: Búa til nýja glugga

en: OPTIONS
is: VALKOSTIR

en: Set the window role
is: Setja hlutverk glugga

en: Don't connect to an already-running instance
is: Ekki tengjast við tilvik sem þegar er í gangi

en: Pause
is: Í bið

en: Play
is: Spila

en: Stop
is: Stöðva

en: Forward
is: Spóla áfram

en: Rewind
is: Spóla til baka

en: Next Chapter
is: Næsti kafli

en: Previous Chapter
is: Fyrri kafli

en: Loop Playlist
is: Víxla endurtekningu spilunarlista af/á

en: Shuffle Playlist
is: Stokka spilunarlista

en: Toggle Fullscreen
is: Víxla skjáfylli af/á

en: All Files
is: Allar skrár

en: Media Files
is: Margmiðlunarskrár

en: Audio Files
is: Hljóðskrár

en: Video Files
is: Myndskeiðasskrár

en: Image Files
is: Myndskrár

en: Subtitle Files
is: Skjátextaskrár

en: None
is: Ekkert

note: For simplicity, also dup the default string used when the * track has no title.
en: Unknown
is: Óþekkt

en: _Load External…
is: H_laða inn utanaðkomandi…

note: Disable the menu item by setting the action to something * invalid.
en: No disc found
is: Enginn diskur fannst

en: _File
is: _Skrá

en: Open _Folder…
is: Opna _möppu...…

en: Open _Location…
is: Opna staðsetnin_gu…

en: Open _Disc…
is: Opna _disk…

en: _Save Playlist
is: Vi_sta spilunarlista

en: _New Window
is: _Nýr gluggi

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Video Track
is: Mynds_por

en: _Audio Track
is: _Hljóðspor

en: S_ubtitle Track
is: Skjátextasp_or

en: _View
is: S_koða

en: _Toggle Controls
is: Ví_xla stýringum af/á

en: _Fullscreen
is: Skjá_fylli

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Keyboard Shortcuts
is: Flýtily_klar

en: _About Celluloid
is: _Um Celluloid

en: Open _Disc
is: Opna _disk

en: Location:
is: Staðsetning:

en: _Open
is: _Opna

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Copy Location
is: _Afrita staðsetningu

en: _Remove
is: Fja_rlægja

en: _Add…
is: Bæt_a við…

en: Add _Folder…
is: Bæta við _möppu…

en: Add _Location…
is: Bæta við staðsetnin_gu…

en: _Shuffle
is: _Stokka

en: Loop _File
is: Endurtaka s_krá

en: Loop _Playlist
is: Endurtaka s_pilunarlista

en: Playlist is empty
is: Spilunarlisti er tómur

en: Add Plugin
is: Bæta við forritsviðbót

en: Lua Plugins
is: Lua-viðbætur

en: JavaScript Plugins
is: JavaScript-viðbætur

en: C Plugins
is: C-viðbætur

en: Failed to copy file from '%s' to '%s'. Reason: %s
is: Mistókst að afrita skrá úr '%s' yfir í '%s'. Ástæða: %s

en: Plugins
is: Viðbætur

en: Failed to delete file '%s'. Reason: %s
is: Mistókst að eyða skránni '%s'. Ástæða: %s

en: Are you sure you want to remove this script? This action cannot be undone.
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja þessa skriftu? Það er ekki hægt að taka þetta aftur.

en: mpv configuration file:
is: Stillingaskrá mpv:

en: mpv input configuration file:
is: Inntaksstillingaskrá mpv:

en: Interface
is: Viðmót

en: Config Files
is: Stillingaskrár

en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Open file
is: Opna skrá

en: Open location
is: Opna staðsetningu

en: Add file to playlist
is: Bæta skrá á spilunarlista

en: Add location to playlist
is: Bæta staðsetningu á spilunarlista

en: Show preferences dialog
is: Birta kjörstillingaglugga

en: Toggle playlist
is: Víxla spilunarlista af/á

en: Toggle fullscreen mode
is: Víxla heilskjásham af/á

en: Leave fullscreen mode
is: Hætta í skjáfylli

en: Show filename on the OSD
is: Birta heiti skráa í OSD-stjórntexta

en: Seek backward/forward 5 seconds
is: Leita afturábak/áfram um 5 sekúndur

en: Exact seek backward/forward 1 second
is: Leita nákvæmt afturábak/áfram um 1 sekúndu

en: Seek backward/forward 1 minute
is: Leita afturábak/áfram um 1 mínútu

en: Exact seek backward/forward 5 seconds
is: Leita nákvæmt afturábak/áfram um 5 sekúndur

en: Seek to previous/next subtitle
is: Fara í fyrri/næsta skjátexta

en: Step backward/forward a single frame
is: Fara afturábak/áfram um einn ramma

en: Decrease/increase playback speed by 10%
is: Minnka/auka afspilunarhraða um 10%

en: Halve/double current playback speed
is: Helminga/tvöfalda núverandi afpilunarhraða

en: Reset playback speed to normal
is: Endurstilla afspilunarhraða á venjulegan

en: Go backward/forward in the playlist
is: Fara afturábak/áfram í spilunarlistanum

en: Remove selected playlist item
is: Fjarlægja valið atriði úr spilunarlista

en: Save playlist
is: Vista spilunarlista

en: Pause or unpause
is: Gera hlé eða halda áfram

en: Quit
is: Hætta

en: Save current playback position and quit
is: Vista núverandi staðsetningu í afspilun og hætta

en: Enter search mode
is: Fara í leitarham

en: Jump to next match
is: Hoppa í næstu samsvörun

en: Jump to previous match
is: Hoppa í fyrri samsvörun

en: Exit search mode
is: Fara út úr leitarham

en: Cycle through audio tracks
is: Fletta í gegnum hljóðspor

en: Decrease/increase volume
is: Minnka/auka hljóðstyrk

en: Mute or unmute
is: Þagga eða kveikja á hljóði

en: Adjust audio delay by +/- 0.1 seconds
is: Aðlaga töf hljóðs um +/- 0.1 sekúndur

en: Toggle subtitle visibility
is: Víxla sýnileika skjátexta af/á

en: Cycle through available subtitles
is: Fletta í gegnum tiltæka skjátexta

en: Adjust subtitle delay by +/- 0.1 seconds
is: Aðlaga töf skjátexta um +/- 0.1 sekúndur

en: Move subtitles up/down
is: Færa skjátexta upp/niður

en: Cycle through video tracks
is: Fletta í gegnum myndmerkisspor

en: Take a screenshot
is: Taka skjámynd

en: Take a screenshot, without subtitles
is: Taka skjámynd án skjátexta

en: Take a screenshot, as the window shows it
is: Taka skjámynd eins og glugginn sýnir

en: Resize video to half its original size
is: Aðlaga stærð í helming myndmerkis

en: Resize video to its original size
is: Aðlaga stærð að upprunalegri stærð myndmerkis

en: Resize video to double its original size
is: Aðlaga stærð í tvöfalda stærð myndmerkis

en: Adjust contrast
is: Aðlaga birtuskil

en: Adjust brightness
is: Aðlaga birtustig

en: Adjust gamma
is: Aðlaga litróf

en: Adjust saturation
is: Aðlaga litmettun

en: Activate or deactivate deinterlacer
is: Virkja eða afvirkja affléttun

en: User Interface
is: Notandaviðmót

en: Video
is: Myndmerki

en: Audio
is: Hljóð

en: Subtitle
is: Texti

en: Playback
is: Afspilun

en: Seeking
is: Leita

en: Playlist
is: Lagalisti

en: Load Audio Track…
is: Hlaða inn hljóðspori…

en: Load Video Track…
is: Hlaða inn myndskeiðspori…

en: Load Subtitle Track…
is: Hlaða inn skjátextaspori…

en: Error
is: Villa

en: Add Folder to Playlist
is: Bæta möppu á spilunarlista

en: Open Folder
is: Opna möppu...

en: Add File to Playlist
is: Bæta skrá á spilunarlista

en: Open File
is: Opna skrá

en: Add Location to Playlist
is: Bæta staðsetningu á spilunarlista

en: Open Location
is: Opna staðsetningu

en: Save Playlist
is: Vista spilunarlista
