cflow-1.4 - en to vi translation catalogue (72 entries)

en: unterminated string?
vi: chuỗi không được chấm dứt?

en: Command line: %s
vi: Dòng lệnh: %s

en: cannot execute `%s'
vi: không thể thực hiện « %s »

en: cannot open `%s'
vi: không thể mở « %s »

en: New location: %s:%d
vi: Địa điểm mới: %s:%d

en: generate a program flowgraph
vi: tạo ra một lưu đồ chương trình

en: General options:
vi: Tùy chọn chung:

en: NUMBER
vi: SỐ

en: CLASSES
vi: HẠNG

en: NAME
vi: TÊN

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: all data symbols, both external and static
vi: mọi ký hiệu dữ liệu, cả hai kiểu bên ngoài và tĩnh

en: symbols whose names begin with an underscore
vi: ký hiệu có tên bắt đầu với dấu gạch dưới « _ »

en: static symbols
vi: ký hiệu tĩnh

en: typedefs (for cross-references only)
vi: typedef (lời định nghĩa loại: chỉ cho tham chiếu chéo)

en: Parser control:
vi: Điều khiển hàm phân tích:

en: SYMBOL:[=]TYPE
vi: KÝ_HIỆU:[=]KIỂU

en: NAME[=DEFN]
vi: TÊN[=LỜI_ĐN]

en: DIR
vi: TMỤC

en: COMMAND
vi: LỆNH

en: Output control:
vi: Điều khiển kết xuất:

en: Informational options:
vi: Tùy chọn thông tin:

en: give this help list
vi: hiển thị trợ giúp này

en: %s: no symbol type supplied
vi: %s: chưa cung cấp kiểu ký hiệu

en: unknown symbol type: %s
vi: không rõ kiểu ký hiệu : %s

en: level indent string is too long
vi: chuỗi thụt lề cấp vẫn quá dài

en: level-indent syntax
vi: cú pháp thụt lề cấp

en: unknown level indent option: %s
vi: không rõ tùy chọn thụt lề cấp: %s

en: %s: No such output driver
vi: %s: Không có trình điều khiển kết xuất như vậy

en: Unknown symbol class: %c
vi: Không rõ hạng ký hiệu : %c

en: [FILE]...
vi: [TẬP_TIN]...

en: Exiting
vi: Đang thoát

en: no input files
vi: không có tập tin nhập vào

en:  near
vi:  gần

en: INTERNAL ERROR: cannot return token to stream
vi: LỖI NỘI BỘ : không thể trả lại hiệu bài về luồng

en: unrecognized definition
vi: định nghĩa không được thừa nhận

en: unexpected end of file in declaration
vi: kết thức tập tin bất thường trong khai báo

en: unexpected end of file in expression
vi: kết thúc tập tin bất thường trong biểu thức

en: expected `;'
vi: mong đợi dấu chấm phẩy « ; »

en: missing `;' after struct declaration
vi: thiếu dấu chấm phẩy « ; » đằng sau khai báo cấu trúc

en: unexpected end of file in initializer list
vi: kết thức tập tin bất thường trong danh sách sơ khởi

en: unexpected end of file in struct
vi: kết thúc tập tin bất thường trong cấu trúc

en: unexpected end of file in function declaration
vi: kết thúc tập tin bất thường trong khai báo hàm

en: expected `)'
vi: mong đợi dấu ngoặc đóng « ) »

en: unexpected token in parameter list
vi: hiệu bài bất thường trong danh sách tham số

en: unexpected end of file in parameter list
vi: kết thúc tập tin bất thường trong danh sách tham số

en: forced function body close
vi: sự đóng thân hàm bị ép buộc

en: unexpected end of file in function body
vi: kết thúc tập tin bất thường trong thân hàm

en: %s/%d redefined
vi: %s/%d đã định nghĩa lại

en: %s redefined
vi: %s đã định nghĩa lại

en: this is the place of previous definition
vi: đây là vị trí của lời định nghĩa trước

en: %s:%d: %s/%d defined to %s
vi: %s:%d: %s/%d đã định nghĩa thành %s

en: %s:%d: type %s
vi: %s:%d: loại %s

en: ARGP_HELP_FMT: %s value is less than or equal to %s
vi: ARGP_HELP_FMT: giá trị %s nhỏ hơn hay bằng %s

en: %.*s: ARGP_HELP_FMT parameter requires a value
vi: %.*s: tham số « ARGP_HELP_FMT » yêu cầu một giá trị

en: %.*s: Unknown ARGP_HELP_FMT parameter
vi: %.*s: không nhận ra tham số « ARGP_HELP_FMT »

en: Garbage in ARGP_HELP_FMT: %s
vi: Gặp rác trong « ARGP_HELP_FMT »: %s

en: Mandatory or optional arguments to long options are also mandatory or optional for any corresponding short options.
vi: Tất cả đối số bắt buộc phải sử dụng hoặc sử dụng tùy ý với tùy chọn dài cũng bắt buộc hoặc sử dụng tùy ý với tùy chọn ngắn tương ứng.

en: Usage:
vi: Sử dụng:

en:   or:
vi:   hoặc:

en:  [OPTION...]
vi:  [TÙY_CHỌN...]

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy thông báo lỗi nào cho %s.

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: give a short usage message
vi: hiển thị thông điệp cách sử dụng ngắn

en: set the program name
vi: đặt tên chương trình

en: SECS
vi: GIÂY

en: hang for SECS seconds (default 3600)
vi: treo trong vòng GIÂY giây (mặc định là 3600)

en: print program version
vi: in ra phiên bản chương trình

en: (PROGRAM ERROR) No version known!?
vi: (LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Không có phiên bản nào được biết!?

en: %s: Too many arguments
vi: %s: Quá nhiều đối số

en: (PROGRAM ERROR) Option should have been recognized!?
vi: (LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Nên nhận diện tùy chọn mà chưa!?

en: memory exhausted
vi: cạn bộ nhớ
