git-gui 0.19.0 - en to vi translation catalogue (538 entries)

en: Invalid font specified in %s:
vi: Phông chữ không hợp lệ được đặc tả trong %s:

en: Main Font
vi: Phông chữ chính

en: Diff/Console Font
vi: Phông chữ cho Bảng điều khiển hay Diff

en: git-gui: fatal error
vi: git-gui: lỗi nghiêm trọng

en: Cannot find git in PATH.
vi: Không tìm thấy git trong biến PATH.

en: Cannot parse Git version string:
vi: Không thể phân tích chuỗi phiên bản Git:

en: Git version cannot be determined.
    
    %s claims it is version '%s'.
    
    %s requires at least Git 1.5.0 or later.
    
    Assume '%s' is version 1.5.0?
vi: Không thể nhận ra phiên bản của Git.
    
    %s nói đây là phiên bản '%s'.
    
    %s yêu cầu Git phiên bản từ 1.5.0 hay mới hơn.
    
    Cọi '%s' có phiên bản là 1.5.0?

en: Git directory not found:
vi: Không tìm thấy thư mục git:

en: Cannot move to top of working directory:
vi: Không thể di chuyển đến đỉnh của thư mục làm việc:

en: Cannot use bare repository:
vi: Không thể dùng kho trần:

en: No working directory
vi: Không có thư mục làm việc

en: Refreshing file status...
vi: Cập nhật lại trạng thái tập tin...

en: Scanning for modified files ...
vi: Đang quét đĩa tìm tập tin thay đổi...

en: Calling prepare-commit-msg hook...
vi: Đang gọi móc prepare-commit-msg...

en: Commit declined by prepare-commit-msg hook.
vi: Lần chuyển giao bị chối từ do móc prepare-commit-msg.

en: Ready.
vi: Sẵn sàng.

en: Displaying only %s of %s files.
vi: Chỉ hiển thị %s trong số %s tập tin.

en: Unmodified
vi: Không thay đổi gì

en: Modified, not staged
vi: Đã sửa nhưng chưa đánh dấu để chuyển giao

en: Staged for commit
vi: Đánh dấu để chuyển giao

en: Portions staged for commit
vi: Các phần được đánh dấu là cần chuyển giao

en: Staged for commit, missing
vi: Đã đánh dấu là cần chuyển giao, thiếu

en: File type changed, not staged
vi: Đã đổi kiểu tập tin nhưng chưa được đánh dấu cần chuyển giao

en: File type changed, old type staged for commit
vi: Đã đổi kiểu tập tin, kiểu cũ đã được đánh dấu cần chuyển giao

en: File type changed, staged
vi: Đã đổi kiểu tập tin, đã được đánh dấu cần chuyển giao

en: File type change staged, modification not staged
vi: Thay đổi kiểu tập tin đã được đánh dấu cần chuyển giao, nhưng các thay đổi thì chưa

en: File type change staged, file missing
vi: Thay đổi kiểu tập tin đã được đánh dấu cần chuyển giao, tập tin bị thiếu

en: Untracked, not staged
vi: Chưa được theo dõi, chưa đánh dấu là cần chuyển giao

en: Missing
vi: Thiếu

en: Staged for removal
vi: Đã đánh dấu là cần gỡ bỏ

en: Staged for removal, still present
vi: Đã đánh dấu là cần gỡ bỏ, nhưng vẫn hiện diện

en: Requires merge resolution
vi: Các yêu cầu phân giải hòa trộn

en: Starting gitk... please wait...
vi: Đang khởi động gitk... vui lòng chờ...

en: Couldn't find gitk in PATH
vi: Không thể tìm thấy gitk trong PATH

en: Couldn't find git gui in PATH
vi: Không thể tìm thấy git gui trong PATH

en: Repository
vi: Kho

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Branch
vi: Nhánh

en: Commit@@noun
vi: Chuyển giao@@noun

en: Merge
vi: Trộn

en: Remote
vi: Máy chủ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Explore Working Copy
vi: Quét dò thư mục làm việc

en: Browse Current Branch's Files
vi: Duyệt các Tập tin ở nhánh hiện nay

en: Browse Branch Files...
vi: Duyệt các tập tin nhánh...

en: Visualize Current Branch's History
vi: Hiển thị trực quan lịch sử nhánh hiện nay

en: Visualize All Branch History
vi: Hiển thị trực quan lịch sử mọi nhánh

en: Browse %s's Files
vi: Duyệt tập tin của %s...

en: Visualize %s's History
vi: Duyệt lịch sử của %s trực quan

en: Database Statistics
vi: Thống kê cơ sở dữ liệu

en: Compress Database
vi: Nén cơ sở dữ liệu

en: Verify Database
vi: Thẩm tra cơ sở dữ liệu

en: Create Desktop Icon
vi: Tạo lối tắt ở màn hình nền

en: Quit
vi: Thoát

en: Undo
vi: Hủy lệnh vừa rồi

en: Redo
vi: Làm lại

en: Cut
vi: Cắt

en: Copy
vi: Chép

en: Paste
vi: Dán

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Create...
vi: Tạo...

en: Checkout...
vi: Lấy ra...

en: Rename...
vi: Đổi tên...

en: Delete...
vi: Xóa...

en: Reset...
vi: Đặt lại..

en: Done
vi: Xong

en: Commit@@verb
vi: Chuyển giao@@verb

en: New Commit
vi: Lần chuyển giao mới

en: Amend Last Commit
vi: Tu bổ lần chuyển giao cuối

en: Rescan
vi: Quét lại

en: Stage To Commit
vi: Đưa lên bệ phóng để chuyển giao

en: Stage Changed Files To Commit
vi: Đánh dấu các tập tin đã thay đổi cần chuyển giao

en: Unstage From Commit
vi: Đưa ra khỏi bệ phóng để không chuyển giao

en: Revert Changes
vi: Hoàn nguyên các thay đổi

en: Show Less Context
vi: Hiện ít nội dung hơn

en: Show More Context
vi: Hiện chi tiết hơn

en: Sign Off
vi: Ký tên

en: Local Merge...
vi: Trộn nội bộ...

en: Abort Merge...
vi: Hủy bỏ hòa trộn...

en: Add...
vi: Thêm...

en: Push...
vi: Đẩy lên...

en: Delete Branch...
vi: Xoá nhánh...

en: Options...
vi: Tùy chọn...

en: Remove...
vi: Gỡ bỏ...

en: Help
vi: Trợ giúp

en: About %s
vi: Giới thiệu về %s

en: Online Documentation
vi: Đọc tài liệu trực tuyến

en: Show SSH Key
vi: Hiện khoá SSH

en: Usage
vi: Cách dùng

en: Error
vi: Lỗi

en: fatal: cannot stat path %s: No such file or directory
vi: lỗi nghiêm trọng: không thể lấy thông tin về đường dẫn %s: Không có tập tin hoặc thư mục như vậy

en: Current Branch:
vi: Nhánh hiện hành:

en: Staged Changes (Will Commit)
vi: Đánh dấu các thay đổi (Sẽ chuyển giao)

en: Unstaged Changes
vi: Bỏ ra khỏi bệ phóng các thay đổi

en: Stage Changed
vi: Đặt lên bệ phóng các thay đổi

en: Push
vi: Đẩy lên

en: Initial Commit Message:
vi: Phần chú thích cho lần chuyển giao khởi tạo:

en: Amended Commit Message:
vi: Phần chú giải cho lần chuyển giao tu bổ:

en: Amended Initial Commit Message:
vi: Phần chú giải cho lần chuyển giao tu bổ lần khởi tạo:

en: Amended Merge Commit Message:
vi: Phần chú giải cho lần chuyển giao tu bổ lần hòa trộn

en: Merge Commit Message:
vi: Ghi chú của lần chuyển giao hòa trộn:

en: Commit Message:
vi: Chú thích của lần chuyển giao:

en: Copy All
vi: Chép tất cả

en: File:
vi: Tập tin:

en: Refresh
vi: Làm tươi lại

en: Decrease Font Size
vi: Giảm kích cỡ phông

en: Increase Font Size
vi: Tăng kích cỡ phông

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Apply/Reverse Hunk
vi: Áp dụng hay đảo ngược cả khối

en: Apply/Reverse Line
vi: Áp dụng hay đảo ngược dòng

en: Run Merge Tool
vi: Chạy công cụ hòa trộn

en: Use Remote Version
vi: Dùng phiên bản ở máy chủ

en: Use Local Version
vi: Dùng phiên bản ở máy nội bộ

en: Revert To Base
vi: Trở lại cơ bản

en: Visualize These Changes In The Submodule
vi: Hiển thị trực quan các thay đổi trong mô-đun con

en: Visualize Current Branch History In The Submodule
vi: Hiển thị trực quan lịch sử nhánh hiện tại trong mô-đun con

en: Visualize All Branch History In The Submodule
vi: Hiển thị trực quan lịch sử mọi nhánh trong mô-đun con

en: Start git gui In The Submodule
vi: Khởi chạy git gui trong mô-đun-con

en: Unstage Hunk From Commit
vi: Bỏ đánh dấu đoạn cần chuyển giao

en: Unstage Lines From Commit
vi: Bỏ đánh dấu các dòng cần chuyển giao

en: Unstage Line From Commit
vi: Bỏ đánh dấu dòng cần chuyển giao

en: Stage Hunk For Commit
vi: Đánh dấu đoạn cần chuyển giao

en: Stage Lines For Commit
vi: Đánh dấu các dòng cần chuyển giao

en: Stage Line For Commit
vi: Đánh dấu dòng cần chuyển giao

en: Initializing...
vi: Đang khởi tạo...

en: Possible environment issues exist.
    
    The following environment variables are probably
    going to be ignored by any Git subprocess run
    by %s:
vi: Gần như chắc chắn là môi trường tồn tại.
    
    Các biến môi trường sau đây có lẽ sẽ bị bỏ qua bởi các tiến trình con git
    chạy bởi %s:

en: 
    This is due to a known issue with the
    Tcl binary distributed by Cygwin.
vi: 
    Cái này có nguyên nhân bởi một lỗi phát ra từ
    Tcl phân phối bởi Cygwin.

en: 
    
    A good replacement for %s
    is placing values for the user.name and
    user.email settings into your personal
    ~/.gitconfig file.
vi: 
    
    Thay thế tốt cho %s
    là thay thế các giá trị cài đặt cho user.name và
    user.email thành tập tin cá nhân của bạn
    ~/.gitconfig.

en: git-gui - a graphical user interface for Git.
vi: git-gui - công cụ đồ họa dành cho Git.

en: File Viewer
vi: Bộ Xem Tập Tin

en: Commit:
vi: Lần chuyển giao:

en: Copy Commit
vi: Chép lần chuyển giao

en: Find Text...
vi: Tìm chữ...

en: Goto Line...
vi: Nhảy đến dòng...

en: Do Full Copy Detection
vi: Thực hiện dò tìm chép toàn bộ

en: Show History Context
vi: Hiển thị nội dung của lịch sử

en: Blame Parent Commit
vi: Xem công trạng của lần chuyển giao cha mẹ

en: Reading %s...
vi: Đang đọc %s...

en: Loading copy/move tracking annotations...
vi: Đang tải phần chú giải theo dõi chép/chuyển...

en: lines annotated
vi: dòng chú giải

en: Loading original location annotations...
vi: Đang tải các chú giải vị trí nguyên gốc...

en: Annotation complete.
vi: Chú giải hoàn tất.

en: Busy
vi: Bận

en: Annotation process is already running.
vi: Tiến trình chú giải đang diễn ra.

en: Running thorough copy detection...
vi: Đang chạy dò tìm sao chép toàn diện...

en: Loading annotation...
vi: Đang tải phần chú giải...

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Committer:
vi: Người chuyển giao:

en: Original File:
vi: Tập tin gốc:

en: Cannot find HEAD commit:
vi: Không thể tìm thấy HEAD của lần chuyển giao:

en: Cannot find parent commit:
vi: Không thể tìm thấy lần chuyển giao mẹ:

en: Unable to display parent
vi: Không thể hiển thị cha mẹ

en: Error loading diff:
vi: Gặp lỗi khi tải diff:

en: Originally By:
vi: Nguyên gốc bởi:

en: In File:
vi: Trong tập tin:

en: Copied Or Moved Here By:
vi: Đã chép hoặc Di chuyển đến đây bởi:

en: Checkout Branch
vi: Lấy ra nhánh

en: Checkout
vi: Lấy ra

en: Cancel
vi: Thôi

en: Revision
vi: Điểm sửa đổi

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Fetch Tracking Branch
vi: Lấy về nhánh được theo dõi

en: Detach From Local Branch
vi: Tách rời từ Nhánh nội bộ

en: Create Branch
vi: Tạo nhánh

en: Create New Branch
vi: Tạo nhánh mới

en: Create
vi: Tạo

en: Branch Name
vi: Tên nhánh

en: Name:
vi: Tên:

en: Match Tracking Branch Name
vi: Khớp với tên nhánh được theo dõi

en: Starting Revision
vi: Điểm đầu

en: Update Existing Branch:
vi: Cập nhật nhánh sẵn có:

en: No
vi: Không

en: Fast Forward Only
vi: Chỉ fast-forward

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Checkout After Creation
vi: Lấy ra sau khi tạo

en: Please select a tracking branch.
vi: Vui lòng chọn nhánh theo dõi.

en: Tracking branch %s is not a branch in the remote repository.
vi: Nhánh theo dõi %s không phải là một nhánh trên kho chứa máy chủ.

en: Please supply a branch name.
vi: Hãy cung cấp tên nhánh.

en: '%s' is not an acceptable branch name.
vi: '%s' không phải là một tên nhánh được chấp nhận.

en: Delete Branch
vi: Xoá nhánh

en: Delete Local Branch
vi: Xóa nhánh nội bộ

en: Local Branches
vi: Nhánh nội bộ

en: Delete Only If Merged Into
vi: Chỉ xóa nếu đã hòa trộn vào

en: Always (Do not perform merge checks)
vi: Luôn (Không thực hiện kiểm tra hòa trộn)

en: The following branches are not completely merged into %s:
vi: Các nhánh sau đây không được hòa trộn hoàn toàn vào %s:

en: Recovering deleted branches is difficult.
    
    Delete the selected branches?
vi: Khôi phục các nhánh đã bị xóa là việc khó khăn.
    
    Xóa nhánh đã chọn chứ?

en: Failed to delete branches:
    %s
vi: Gặp lỗi khi xóa các nhánh:
    %s

en: Rename Branch
vi: Đổi tên nhánh

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Branch:
vi: Nhánh:

en: New Name:
vi: Tên mới:

en: Please select a branch to rename.
vi: Hãy chọn nhánh cần đổi tên.

en: Branch '%s' already exists.
vi: Nhánh '%s' đã có rồi.

en: Failed to rename '%s'.
vi: Gặp lỗi khi đổi tên '%s'.

en: Starting...
vi: Đang khởi động...

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: Loading %s...
vi: Đang tải %s...

en: [Up To Parent]
vi: [Tới cha mẹ]

en: Browse Branch Files
vi: Duyệt các tập tin nhánh

en: Browse
vi: Tìm duyệt

en: Fetching %s from %s
vi: Đang lấy về %s từ %s

en: fatal: Cannot resolve %s
vi: gặp lỗi nghiêm trọng: Không thể phân giải %s

en: Close
vi: Đóng

en: Branch '%s' does not exist.
vi: Chưa có nhánh '%s'

en: Failed to configure simplified git-pull for '%s'.
vi: Gặp lỗi khi cấu hình git-pull đơn giản dành cho '%s'.

en: Branch '%s' already exists.
    
    It cannot fast-forward to %s.
    A merge is required.
vi: Nhánh '%s' đã sẵn có.
    
    Không thể fast-forward thành %s.
    Bạn cần phải hòa trộn.

en: Merge strategy '%s' not supported.
vi: Không hỗ trợ chiến lược hòa trộn '%s'.

en: Failed to update '%s'.
vi: Gặp lỗi khi cập nhật '%s'.

en: Staging area (index) is already locked.
vi: Vùng bệ phóng (chỉ mục) đã bị khóa rồi.

en: Last scanned state does not match repository state.
    
    Another Git program has modified this repository since the last scan.  A rescan must be performed before the current branch can be changed.
    
    The rescan will be automatically started now.
vi: Trạng thái quét không khớp với trạng thái kho.
    
    Có Git khác đã sửa kho này kể từ lần quét cuối. Cần quét lại trước khi thực hiện việc chuyển nhánh.
    
    Sẽ thực hiện việc quét lại ngay bây giời.

en: Updating working directory to '%s'...
vi: Cập nhật thư mục làm việc thành '%s'...

en: files checked out
vi: các tập tin cần lấy ra

en: Aborted checkout of '%s' (file level merging is required).
vi: Hủy bỏ lấy ra '%s' (cần hòa trộn mức tập tin).

en: File level merge required.
vi: Cần mức hòa trộn tập tin.

en: Staying on branch '%s'.
vi: Đang ở trên nhánh '%s'.

en: You are no longer on a local branch.
    
    If you wanted to be on a branch, create one now starting from 'This Detached Checkout'.
vi: Bạn hiện không còn ở nhánh nội bộ.
    
    Nếu bạn muốn trên một nhánh, hãy tạo một cái từ 'Đây là lấy ra tách rời'.

en: Checked out '%s'.
vi: Đã lấy ra '%s'.

en: Resetting '%s' to '%s' will lose the following commits:
vi: Đặt lại '%s' thành '%s' sẽ làm mất những lần chuyển giao sau đây:

en: Recovering lost commits may not be easy.
vi: Lấy lại những lần chuyển giao đã mất là không dễ.

en: Reset '%s'?
vi: Đặt lại '%s'?

en: Visualize
vi: Trực quan

en: Failed to set current branch.
    
    This working directory is only partially switched.  We successfully updated your files, but failed to update an internal Git file.
    
    This should not have occurred.  %s will now close and give up.
vi: Gặp lỗi khi đặt nhánh hiện hành.
    
    Thư mục làm việc chỉ chuyển không hoàn toàn.  Chúng tôi cập nhật thành công các tập tin của bạn, nhưng lại gặp lỗi khi cập nhật một tập tin của Git.
    
    Điều này đáng lẽ không thể xảy ra.  %s giờ sẽ đóng lại và đầu hàng.

en: Select
vi: Chọn

en: Font Family
vi: Họ phông chữ

en: Font Size
vi: Cỡ phông chữ

en: Font Example
vi: Phông chữ ví dụ

en: This is example text.
    If you like this text, it can be your font.
vi: Đây là chữ mẫu.
    Nếu bạn thích chữ như thế này thì chọn phông chữ này.

en: Create New Repository
vi: Tạo kho mới

en: New...
vi: Mới...

en: Clone Existing Repository
vi: Nhân bản một kho sẵn có

en: Clone...
vi: Nhân bản...

en: Open Existing Repository
vi: Mở một kho đã có.

en: Open...
vi: Mở...

en: Recent Repositories
vi: Các kho mới dùng

en: Open Recent Repository:
vi: Mở kho mới dùng:

en: Failed to create repository %s:
vi: Gặp lỗi khi tạo kho %s:

en: Directory:
vi: Thư mục:

en: Git Repository
vi: Kho Git

en: Directory %s already exists.
vi: Thư mục %s đã sẵn có.

en: File %s already exists.
vi: Tập tin %s đã có sẵn.

en: Clone
vi: Nhân bản

en: Source Location:
vi: Vị trí nguồn:

en: Target Directory:
vi: Thư mục đích:

en: Clone Type:
vi: Kiểu nhân bản:

en: Standard (Fast, Semi-Redundant, Hardlinks)
vi: Tiêu chuẩn (Nhanh, Semi-Redundant, Hardlinks)

en: Full Copy (Slower, Redundant Backup)
vi: Sao chép toàn bộ (Chậm hơn, Redundant Backup)

en: Shared (Fastest, Not Recommended, No Backup)
vi: Chia sẻ (Nhanh nhất, Không nên dùng, No Backup)

en: Not a Git repository: %s
vi: Không phải là kho git: %s

en: Standard only available for local repository.
vi: Tiêu chuẩn chỉ sẵn sàng với kho nội bộ.

en: Shared only available for local repository.
vi: 'Chia sẻ' chỉ sẵn sàng với kho nội bộ.

en: Location %s already exists.
vi: Miền địa phương %s đã sẵn có.

en: Failed to configure origin
vi: Gặp lỗi khi cấu hình bản gốc

en: Counting objects
vi: Đang đếm số đối tượng

en: buckets
vi: xô

en: Unable to copy objects/info/alternates: %s
vi: Không thể sao chép objects/info/alternates: %s

en: Nothing to clone from %s.
vi: Không có gì để nhân bản từ %s

en: The 'master' branch has not been initialized.
vi: Nhánh 'master' chưa được khởi tạo.

en: Hardlinks are unavailable.  Falling back to copying.
vi: Liên kết cứng không sẵn sàng. Trở lại chế độ sao chép.

en: Cloning from %s
vi: Đang nhân bản từ %s

en: Copying objects
vi: Đang chép các đối tượng

en: Unable to copy object: %s
vi: Không thể chép đối tượng: %s

en: Linking objects
vi: Đang liên kết các đối tượng

en: objects
vi: đối tượng

en: Unable to hardlink object: %s
vi: Không thể tạo liên kết cứng đối tượng: %s

en: Cannot fetch branches and objects.  See console output for details.
vi: Không thể lấy các nhánh và đối tượng. Xem kết xuất từ bảng điều khiển để có thêm thông tin.

en: Cannot fetch tags.  See console output for details.
vi: Không thể lấy về các thẻ. Hãy xem kết xuất từ bảng điều khiển để có thêm thông tin chi tiết.

en: Cannot determine HEAD.  See console output for details.
vi: Không thể dò tìm HEAD. Hãy xem kết xuất từ bảng điều khiển để có thêm thông tin chi tiết.

en: Unable to cleanup %s
vi: Không thể dọn sạch %s

en: Clone failed.
vi: Gặp lỗi khi nhân bản.

en: No default branch obtained.
vi: Không tìm thấy nhánh mặc định.

en: Cannot resolve %s as a commit.
vi: Không thể phân giải %s như là một lần chuyển giao.

en: Creating working directory
vi: Đang tạo thư mục làm việc

en: files
vi: tập tin

en: Initial file checkout failed.
vi: Lấy ra tập tin khởi tạo gặp lỗi.

en: Open
vi: Mở

en: Repository:
vi: Kho:

en: Failed to open repository %s:
vi: Gặp lỗi khi mở kho %s:

en: This Detached Checkout
vi: Đây là việc lấy ra bị tách rời

en: Revision Expression:
vi: Biểu thức điểm xét:

en: Local Branch
vi: Nhánh nội bộ

en: Tracking Branch
vi: Nhánh Theo dõi

en: Tag
vi: Thẻ

en: Invalid revision: %s
vi: Điểm xét duyệt không hợp lệ: %s

en: No revision selected.
vi: Chưa chọn điểm xét duyệt.

en: Revision expression is empty.
vi: Biểu thức chính quy rỗng.

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: There is nothing to amend.
    
    You are about to create the initial commit.  There is no commit before this to amend.
vi: Ở đây chẳng có gì để tu bổ cả.
    
    Bạn đang tạo lần chuyển giao khởi tạo. Ở đây không có lần chuyển giao trước nào để mà tu bổ.

en: Cannot amend while merging.
    
    You are currently in the middle of a merge that has not been fully completed.  You cannot amend the prior commit unless you first abort the current merge activity.
vi: Không thể tu bổ trong khi hòa trộn.
    
    Bạn hiện đang ở giữa quá trình hòa trôn, mà nó chưa hoàn tất. Bạn không thể tu bổ  lần chuyển giao tiền nhiệm trừ phi bạn bãi bỏ lần hòa trộn hiện đang kích hoạt.

en: Error loading commit data for amend:
vi: Gặp lỗi khi tải dữ liệu chuyển giao cho lệnh tu bổ:

en: Unable to obtain your identity:
vi: Không thể lấy được định danh của bạn:

en: Invalid GIT_COMMITTER_IDENT:
vi: GIT_COMMITTER_IDENT không hợp lệ:

en: warning: Tcl does not support encoding '%s'.
vi: cảnh báo: Tcl không hỗ trợ bảng mã '%s'.

en: Last scanned state does not match repository state.
    
    Another Git program has modified this repository since the last scan.  A rescan must be performed before another commit can be created.
    
    The rescan will be automatically started now.
vi: Trạng thái quét không khớp với trạng thái kho.
    
    Có Git khác đã sửa kho này kể từ lần quét cuối. Cần quét lại trước khi thực hiện việc chuyển giao khác.
    
    Sẽ thực hiện việc quét lại ngay bây giời.

en: Unmerged files cannot be committed.
    
    File %s has merge conflicts.  You must resolve them and stage the file before committing.
vi: Các tập tin chưa hòa trộn không thể được chuyển giao.
    
    Tập tin %s có xung đột hòa trộn. Bạn phải giải quyết chúng và đưa lên bệ phóng trước khi chuyển giao.

en: Unknown file state %s detected.
    
    File %s cannot be committed by this program.
vi: Tìm thấy trạng thái tập tim không hiểu %s.
    
    Tập tin %s không thể được chuyển giao bởi chương trình này.

en: No changes to commit.
    
    You must stage at least 1 file before you can commit.
vi: Không có thay đổi nào cần chuyển giao.
    
    Bạn phải đưa lên bệ phóng ít nhất là một tập tin trước khi có thể chuyển giao.

en: Please supply a commit message.
    
    A good commit message has the following format:
    
    - First line: Describe in one sentence what you did.
    - Second line: Blank
    - Remaining lines: Describe why this change is good.
vi: Hãy cung cấp lời chú giải cho lần chuyển giao.
    
    Lời chú giải tốt nhất nên có định dạng sau:
    
    - Dòng đầu tiên: Mô tả những gì bạn đã làm.
    - Dòng thứ hai: Để trống
    - Các dòng còn lại: Mô tả xem vì sao những thay đổi này là cần thiết.

en: Calling pre-commit hook...
vi: Đang gọi móc (hook) pre-commit...

en: Commit declined by pre-commit hook.
vi: Lần chuyển giao bị khước từ do móc pre-commit.

en: You are about to commit on a detached head. This is a potentially dangerous thing to do because if you switch to another branch you will lose your changes and it can be difficult to retrieve them later from the reflog. You should probably cancel this commit and create a new branch to continue.
     
     Do you really want to proceed with your Commit?
vi: Bạn thực hiện chuyển giao ở chỗ đã tách rời khỏi các đầu. Điều này là nguy hiểm bởi nếu bạn chuyển sang nhánh khác thì bạn sẽ mất những thay đổi này và việc lấy lại chúng từ reflog cũng khó khăn. Bạn gần như chắc chắn là nên hủy bỏ lần chuyển giao này và tạo một nhánh mới trước khi tiếp tục.
     
     Bạn có thực sự muốn tiếp tục chuyển giao?

en: Calling commit-msg hook...
vi: Đang gọi móc commit-msg...

en: Commit declined by commit-msg hook.
vi: Lần chuyển giao bị khước từ do móc commit-msg.

en: Committing changes...
vi: Chuyển giao các thay đổi...

en: write-tree failed:
vi: gặp lỗi khi write-tree:

en: Commit failed.
vi: Gặp lỗi khi chuyển giao.

en: Commit %s appears to be corrupt
vi: Lần chuyển giao %s có vẻ đã hư hỏng

en: No changes to commit.
    
    No files were modified by this commit and it was not a merge commit.
    
    A rescan will be automatically started now.
vi: Không có thay đổi nào để chuyển giao.
    
    Không có tập tin nào được sửa bởi lần chuyển giao này và nó không phải là lần chuyển giao hòa trộn.
    
    Sẽ thực hiện việc quét lại ngay bây giờ.

en: No changes to commit.
vi: Không có thay đổi nào để chuyển giao.

en: commit-tree failed:
vi: commit-tree gặp lỗi:

en: update-ref failed:
vi: cập nhật tham chiếu thất bại:

en: Created commit %s: %s
vi: Lần chuyển giao đã tạo %s: %s

en: Working... please wait...
vi: Đang chạy.. vui lòng đợi...

en: Success
vi: Thành công

en: Error: Command Failed
vi: Lỗi: Câu lệnh gặp lỗi

en: Number of loose objects
vi: Số lượng đối tượng bị mất

en: Disk space used by loose objects
vi: Dung lượng đĩa được dùng bởi các đối tượng bị mất

en: Number of packed objects
vi: Số lượng đối tượng được đóng gói

en: Number of packs
vi: Số lượng gói

en: Disk space used by packed objects
vi: Dung lượng đĩa được dùng bởi các đối tượng gói

en: Packed objects waiting for pruning
vi: Các đối tượng gói chờ xén bớt

en: Garbage files
vi: Các tập tin rác

en: Compressing the object database
vi: Nén cơ sở dữ liệu đối tượng

en: Verifying the object database with fsck-objects
vi: Đang kiểm tra cơ sở dữ liệu đối tượng bằng lệnh fsck

en: This repository currently has approximately %i loose objects.
    
    To maintain optimal performance it is strongly recommended that you compress the database.
    
    Compress the database now?
vi: Hiện kho này mất ước chừng khoảng %i đối tượng.
    
    Để tối ưu hóa hiệu suất, khuyến nghị bạn nên nén cơ sở dữ liệu của mình lại.
    
    Nén cơ sở dữ liệu chứ?

en: Invalid date from Git: %s
vi: Ngày tháng không hợp lệ từ Git: %s

en: No differences detected.
    
    %s has no changes.
    
    The modification date of this file was updated by another application, but the content within the file was not changed.
    
    A rescan will be automatically started to find other files which may have the same state.
vi: Không tìm thấy khác biệt gì.
    
    %s không thay đổi.
    
    Thời gian sửa đổi của tập tin này được cập nhật bởi ứng dụng khác, nhưng nội dung bên trong tập tin thì không thay đổi.
    
    Sẽ thực hiện quét lại một cách tự động để tìm các tập tin khác cái mà có thể có cùng tình trạng.

en: Loading diff of %s...
vi: Đang tải diff của %s...

en: LOCAL: deleted
    REMOTE:
vi: NỘIBỘ: đã xoá
    MÁYCHỦ:

en: REMOTE: deleted
    LOCAL:
vi: MÁYCHỦ: đã xoá
    NỘIBỘ:

en: LOCAL:
vi: NỘI-BỘ:

en: REMOTE:
vi: MÁY-CHỦ:

en: Unable to display %s
vi: Không thể hiển thị %s

en: Error loading file:
vi: Lỗi khi tải tập tin:

en: Git Repository (subproject)
vi: Kho Git (dự án con)

en: * Binary file (not showing content).
vi: * Tập tin nhị phân (không hiển thị nội dung).

en: * Untracked file is %d bytes.
    * Showing only first %d bytes.
vi: * Tập tin chưa theo dõi là %d byte.
    * Chỉ hiển thị %d byte đầu .

en: 
    * Untracked file clipped here by %s.
    * To see the entire file, use an external editor.
vi: 
    * Tập tin chưa theo dõi được cắt tại đây bởi %s.
    * Để xem toàn bộ tập tin, hãy dùng ứng dụng biên soạn bên ngoài.

en: Failed to unstage selected hunk.
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng khối đã chọn

en: Failed to stage selected hunk.
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng khối đã chọn

en: Failed to unstage selected line.
vi: Gặp lỗi khi bỏ ra khỏi bệ phóng dòng đã chọn

en: Failed to stage selected line.
vi: Gặp lỗi khi đưa lên bệ phóng dòng đã chọn

en: Default
vi: Mặc định

en: System (%s)
vi: Hệ thống (%s)

en: Other
vi: Khác

en: error
vi: lỗi

en: warning
vi: cảnh báo

en: You must correct the above errors before committing.
vi: Bạn phải sửa các lỗi trên trước khi chuyển giao.

en: Unable to unlock the index.
vi: Không thể bỏ khóa bảng mục lục

en: Index Error
vi: Lỗi mục lục

en: Updating the Git index failed.  A rescan will be automatically started to resynchronize git-gui.
vi: Cập nhật mục lục cho Git gặp lỗi. Việc quét lại sẽ tự động được khởi chạy để đồng hóa lại với git-gui.

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Unlock Index
vi: Bỏ khóa mục lục

en: Unstaging %s from commit
vi: Bỏ %s ra khỏi việc chuyển giao

en: Ready to commit.
vi: Đã chuyển giao rồi.

en: Adding %s
vi: Đang thêm %s

en: Stage %d untracked files?
vi: Đưa %d tập tin chưa theo dõi lên bệ phóng để chuyển giao?

en: Revert changes in file %s?
vi: Hoàn nguyên các thay đổi trong tập tin %s?

en: Revert changes in these %i files?
vi: Hoàn nguyên các thay đổi trong %i tập tin?

en: Any unstaged changes will be permanently lost by the revert.
vi: Mọi thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng sẽ mất vĩnh viễn do lệnh revert.

en: Do Nothing
vi: Không làm gì

en: Reverting selected files
vi: Đang hoàn nguyên các tập tin đã chọn

en: Reverting %s
vi: Đang hoàn nguyên %s

en: Goto Line:
vi: Nhảy đến dòng:

en: Go
vi: Nhảy

en: Cannot merge while amending.
    
    You must finish amending this commit before starting any type of merge.
vi: Không thể hòa trộn trong khi tu bổ.
    
    Bạn phải hoàn tất việc tu bổ lần chuyển giao trước khi bắt đầu bất kỳ kiểu hòa trộn nào.

en: Last scanned state does not match repository state.
    
    Another Git program has modified this repository since the last scan.  A rescan must be performed before a merge can be performed.
    
    The rescan will be automatically started now.
vi: Trạng thái quét không khớp với trạng thái kho.
    
    Có Git khác đã sửa kho này kể từ lần quét cuối. Cần quét lại trước khi thực hiện việc hòa trộn.
    
    Sẽ thực hiện việc quét lại ngay bây giời.

en: You are in the middle of a conflicted merge.
    
    File %s has merge conflicts.
    
    You must resolve them, stage the file, and commit to complete the current merge.  Only then can you begin another merge.
vi: Bạn đang ở giữa việc thay đổi.
    
    Tập tin %s đã bị sửa đổi.
    
    Bạn nên hoàn thiện lần chuyển giao hiện nay trước khi hòa trộn. Chỉ có thế bạn mới có thể bắt đầu hòa trộn cái .

en: You are in the middle of a change.
    
    File %s is modified.
    
    You should complete the current commit before starting a merge.  Doing so will help you abort a failed merge, should the need arise.
vi: Bạn đang ở giữa việc thay đổi.
    
    Tập tin %s đã bị sửa đổi.
    
    Bạn nên hoàn thiện lần chuyển giao hiện nay trước khi hòa trộn.  Làm như vậy giúp bạn có thể loại bỏ việc lỗi trong hòa trộn.

en: %s of %s
vi: %s trên %s

en: Merging %s and %s...
vi: Đang hòa trộn %s và %s...

en: Merge completed successfully.
vi: Hòa trộn đã thực hiện thành công.

en: Merge failed.  Conflict resolution is required.
vi: Hòa trộn gặp lỗi. Cần giải quyết các xung đột trước.

en: Merge Into %s
vi: Hòa trộn vào %s

en: Revision To Merge
vi: Điểm cần hòa trộn

en: Cannot abort while amending.
    
    You must finish amending this commit.
vi: Không thể hủy bỏ trong khi đang tu bổ.
    
    Bạn cần phải hoàn tất việc tu bổ lần chuyển giao này.

en: Abort merge?
    
    Aborting the current merge will cause *ALL* uncommitted changes to be lost.
    
    Continue with aborting the current merge?
vi: Bãi bỏ hòa trộn?
    
    Bãi bỏ hòa trộn hiện nay sẽ làm *TẤT CẢ* các thay đổi chưa được chuyển giao bị mất.
    
    Tiếp tục bãi bỏ việc hòa trộn hiện tại?

en: Reset changes?
    
    Resetting the changes will cause *ALL* uncommitted changes to be lost.
    
    Continue with resetting the current changes?
vi: Đặt lại mọi thay đổi?
    
    Việc đặt lại các thay đổi sẽ làm *MỌI* thay đổi chưa chuyển giao biến mất.
    
    Vẫn tiếp tục đặt lại các thay đổi hiện tại?

en: Aborting
vi: Bãi bỏ

en: files reset
vi: đặt lại các tập tin

en: Abort failed.
vi: Gặp lỗi khi bãi bỏ.

en: Abort completed.  Ready.
vi: Đã bãi bỏ xong.  Sẵn sàng.

en: Force resolution to the base version?
vi: Buộc phân giải thành nhánh cơ sở?

en: Force resolution to this branch?
vi: Buộc phân giải thành nhánh này?

en: Force resolution to the other branch?
vi: Buộc phân giải thành nhánh khác?

en: Note that the diff shows only conflicting changes.
    
    %s will be overwritten.
    
    This operation can be undone only by restarting the merge.
vi: Chú ý là diff chỉ hiển thị những thay đổi xung đột.
    
    %s sẽ bị ghi đè.
    
    Thao tác này chỉ có thể bỏ dở bằng cách khởi động lại việc hòa trộn.

en: File %s seems to have unresolved conflicts, still stage?
vi: Tập tin %s có vẻ chưa được giải quyết xung đột, vẫn đánh dấu là cần chuyển giao?

en: Adding resolution for %s
vi: Đang phân giải cho %s

en: Cannot resolve deletion or link conflicts using a tool
vi: Không thể phân giải xung đột xóa hay liên kết dùng một công cụ

en: Conflict file does not exist
vi: Tập tin xung đột không tồn tại

en: Not a GUI merge tool: '%s'
vi: Không phải là một công cụ hòa trộn GUI: '%s'

en: Unsupported merge tool '%s'
vi: Không hỗ trợ công cụ trộn '%s'

en: Merge tool is already running, terminate it?
vi: Công cụ hòa trộn đang chạy rồi, chấm dứt nó?

en: Error retrieving versions:
    %s
vi: Gặp lỗi khi truy lại phiên bản:
    %s

en: Could not start the merge tool:
    
    %s
vi: Không thể khởi chạy công cụ hòa trộn:
    
    %s

en: Running merge tool...
vi: Đang chạy công cụ trộn...

en: Merge tool failed.
vi: Công cụ trộn gặp lỗi.

en: Invalid global encoding '%s'
vi: Bảng mã toàn cục không hợp lệ '%s'

en: Invalid repo encoding '%s'
vi: Bảng mã kho chứa không hợp lệ '%s'

en: Restore Defaults
vi: Phục hồi thành mặc định

en: Save
vi: Ghi lại

en: %s Repository
vi: %s kho

en: Global (All Repositories)
vi: Toàn cục (Mọi kho)

en: User Name
vi: Tên người dùng

en: Email Address
vi: Địa chỉ thư điện tử

en: Summarize Merge Commits
vi: Tổng hợp về hòa trộn các lần chuyển giao

en: Merge Verbosity
vi: Chi tiết việc hòa trộn

en: Show Diffstat After Merge
vi: Hiển thị thống kê khác biệt sau hòa trộn

en: Use Merge Tool
vi: Dùng Công cụ trộn

en: Trust File Modification Timestamps
vi: Tin dấu vết thời gian sửa đổi tập tin

en: Prune Tracking Branches During Fetch
vi: Xén các nhánh theo dõi trong khi lấy về

en: Match Tracking Branches
vi: Khớp nhánh theo dõi

en: Use Textconv For Diffs and Blames
vi: Dùng Textconv Cho Diffs và Blames

en: Blame Copy Only On Changed Files
vi: Chỉ chép blame trên các tập tin thay đổi

en: Maximum Length of Recent Repositories List
vi: Số lượng kho mới dùng tối đa được lưu trữ

en: Minimum Letters To Blame Copy On
vi: Chữ tối thiểu để blame chép vào

en: Blame History Context Radius (days)
vi: Bán kính ngữ cảnh lịch sử blame (ngày)

en: Number of Diff Context Lines
vi: Số dòng nội dung Diff

en: Additional Diff Parameters
vi: Đối số bổ xung cho Diff

en: Commit Message Text Width
vi: Chiều rộng của phần chú thích

en: New Branch Name Template
vi: Mẫu tên nhánh mới

en: Default File Contents Encoding
vi: Bảng mã dành cho nội dung tập tin mặc định

en: Warn before committing to a detached head
vi: Cảnh báo trước khi chuyển giao một đầu bị tách rời

en: Staging of untracked files
vi: Đánh dấu những tập tin chưa được theo dõi là cần chuyển giao

en: Show untracked files
vi: Hiện các tập tin chưa được theo dõi

en: Change
vi: Thay đổi

en: Spelling Dictionary:
vi: Từ điển chính tả:

en: Change Font
vi: Đổi phông chữ

en: Choose %s
vi: Chọn %s

en: Preferences
vi: Cá nhân hóa

en: Failed to completely save options:
vi: Gặp lỗi khi hoàn tất ghi lại các tùy chọn:

en: Add Remote
vi: Thêm máy chủ

en: Add New Remote
vi: Thêm máy chủ mới

en: Add
vi: Thêm vào

en: Remote Details
vi: Chi tiết về máy chủ

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Further Action
vi: Hành động thêm

en: Fetch Immediately
vi: Lấy về ngay lập tức

en: Initialize Remote Repository and Push
vi: Khởi tạo Kho máy chủ và đẩy dữ liệu lên

en: Do Nothing Else Now
vi: Không làm gì cả

en: Please supply a remote name.
vi: Hãy cung cấp tên máy chủ.

en: '%s' is not an acceptable remote name.
vi: '%s' không phải là tên máy chủ được chấp nhận.

en: Failed to add remote '%s' of location '%s'.
vi: Gặp lỗi khi thêm máy chủ '%s' của vị trí '%s'.

en: fetch %s
vi: lấy về %s

en: Fetching the %s
vi: Đang lấy về %s

en: Do not know how to initialize repository at location '%s'.
vi: Không hiểu làm thế nào để khởi tạo kho chứa tại vị trí '%s'.

en: push %s
vi: đẩy %s lên máy chủ

en: Setting up the %s (at %s)
vi: Cài đặt '%s' (tại %s)

en: Delete Branch Remotely
vi: Xóa nhánh trên máy chủ

en: From Repository
vi: Từ Kho

en: Remote:
vi: Máy chủ:

en: Arbitrary Location:
vi: Địa điểm tùy ý:

en: Branches
vi: Nhánh

en: Delete Only If
vi: Chỉ xoá Nếu

en: Merged Into:
vi: Đã trộn vào:

en: A branch is required for 'Merged Into'.
vi: Cần một nhánh cho 'Hòa trộn vào'.

en: The following branches are not completely merged into %s:
    
     - %s
vi: Các nhánh sau đây không được hòa trộn hoàn toàn vào %s:
    
     - %s

en: One or more of the merge tests failed because you have not fetched the necessary commits.  Try fetching from %s first.
vi: Một hay nhiều hơn kiểm tra hòa trộn không đạt bởi vì bạn đã không lấy về những lần chuyển giao cần thiết. Hãy lấy về từ %s trước đã.

en: Please select one or more branches to delete.
vi: Xin hãy chọn một hay nhiều nhánh cần xóa.

en: Deleting branches from %s
vi: Đang xoá các nhánh từ %s

en: No repository selected.
vi: Chưa chọn kho.

en: Scanning %s...
vi: Đang quét: %s...

en: Push to
vi: Đẩy lên

en: Remove Remote
vi: Gỡ bỏ Máy chủ

en: Prune from
vi: Xén từ

en: Fetch from
vi: Lấy về từ

en: Find:
vi: Tìm:

en: Next
vi: Tiếp

en: Prev
vi: Trước

en: RegExp
vi: BTCQ

en: Case
vi: Hoa

en: Cannot write shortcut:
vi: Không thể ghi lối tắt:

en: Cannot write icon:
vi: Không thể ghi biểu tượng:

en: Unsupported spell checker
vi: Không hỗ trợ kiểm tra chính tả

en: Spell checking is unavailable
vi: Kiểm tra chính tả không sẵn sàng

en: Invalid spell checking configuration
vi: Cấu hình bộ soát chính tả không hợp lệ

en: Reverting dictionary to %s.
vi: Đang hoàn nguyên từ điển thành %s.

en: Spell checker silently failed on startup
vi: Phần kiểm tra chính tả đã gặp lỗi khi khởi động

en: Unrecognized spell checker
vi: Không chấp nhận bộ kiểm tra chính tả

en: No Suggestions
vi: Không có gợi ý

en: Unexpected EOF from spell checker
vi: Gặp kết thúc bất ngờ từ bộ kiểm tra chính tả

en: Spell Checker Failed
vi: Kiểm tra chính tả không thành công

en: No keys found.
vi: Không tìm thấy khóa nào.

en: Found a public key in: %s
vi: Tìm thấy khoá công khai trong: %s

en: Generate Key
vi: Tạo khoá

en: Copy To Clipboard
vi: Chép vào clipboard

en: Your OpenSSH Public Key
vi: Khóa công OpenSSH của bạn

en: Generating...
vi: Đang tạo...

en: Could not start ssh-keygen:
    
    %s
vi: Không thể chạy ssh-keygen:
    
    %s

en: Generation failed.
vi: Việc tạo khoá đã thất bại.

en: Generation succeeded, but no keys found.
vi: Việc tạo thành công nhưng lại không tìm thấy khóa.

en: Your key is in: %s
vi: Khóa của bạn trong: %s

en: %s ... %*i of %*i %s (%3i%%)
vi: %s ... %*i trong %*i %s (%3i%%)

en: Add Tool
vi: Thêm công cụ

en: Add New Tool Command
vi: Thêm lệnh công cụ mới

en: Add globally
vi: Thêm toàn cục

en: Tool Details
vi: Chi tiết công cụ

en: Use '/' separators to create a submenu tree:
vi: Dùng dấu ngăn cách '/' để tạo cây trình đơn con:

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Show a dialog before running
vi: Hiển thị hộp thoại trước khi chạy

en: Ask the user to select a revision (sets $REVISION)
vi: Hỏi người dùng chọn điểm xem xét (đặt biến $REVISION)

en: Ask the user for additional arguments (sets $ARGS)
vi: Hỏi người dùng các đối số bổ xung thêm (đặt biến $ARGS)

en: Don't show the command output window
vi: Không hiển thị cửa sổ kết xuất câu lệnh

en: Run only if a diff is selected ($FILENAME not empty)
vi: Chỉ chạy nếu diff được chọn (biến $FILENAME không rỗng)

en: Please supply a name for the tool.
vi: Hãy cung cấp tên cho công cụ.

en: Tool '%s' already exists.
vi: Công cụ '%s' đã sẵn có.

en: Could not add tool:
    %s
vi: Không thể thêm công cụ:
    %s

en: Remove Tool
vi: Gỡ bỏ công cụ

en: Remove Tool Commands
vi: Gỡ bỏ công cụ lệnh

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: (Blue denotes repository-local tools)
vi: (Các công cụ chỉ thị kho-nội-bộ xanh)

en: Run Command: %s
vi: Chạy lệnh: %s

en: Arguments
vi: Đối số

en: OK
vi: Đồng ý

en: Running %s requires a selected file.
vi: Chạy %s yêu cầu cần phải chọn một tập tin.

en: Are you sure you want to run %1$s on file "%2$s"?
vi: Bạn có chắc là muốn chạy %1$s trên tập tin "%2$s" không?

en: Are you sure you want to run %s?
vi: Bạn có chắc là muốn chạy %s không?

en: Tool: %s
vi: Công cụ: %s

en: Running: %s
vi: Đang chạy: %s

en: Tool completed successfully: %s
vi: Công cụ được biên dịch thành công: %s

en: Tool failed: %s
vi: Công cụ gặp lỗi: %s

en: Fetching new changes from %s
vi: Lấy các thay đổi mới từ %s

en: remote prune %s
vi: xén bớt trên máy chủ %s

en: Pruning tracking branches deleted from %s
vi: Xén bớt các nhánh theo dõi bị xóa từ %s

en: fetch all remotes
vi: lấy về từ tất cả các máy chủ

en: Fetching new changes from all remotes
vi: Đang lấy các thay đổi mới từ mọi máy chủ

en: remote prune all remotes
vi: xén bớt mọi máy chủ

en: Pruning tracking branches deleted from all remotes
vi: Xén tỉa các nhánh đã theo dõi bị xóa từ mọi máy chủ

en: Pushing changes to %s
vi: Đang đẩy các nhánh lên %s

en: Mirroring to %s
vi: Bản sao đến %s

en: Pushing %s %s to %s
vi: Đang (đẩy) %s %s lên %s

en: Push Branches
vi: Đẩy lên các nhánh

en: Source Branches
vi: Nhánh nguồn

en: Destination Repository
vi: Kho chứa đích

en: Transfer Options
vi: Tùy chọn truyền

en: Force overwrite existing branch (may discard changes)
vi: Ép buộc ghi đè nhánh sẵn có (có thể sẽ loại bỏ các thay đổi)

en: Use thin pack (for slow network connections)
vi: Dùng gói mỏng (dành cho kết nối mạng chậm)

en: Include tags
vi: Bao gồm các thẻ
