git v2.37.0 - en to vi translation catalogue (5301 entries)

en: Huh (%s)?
vi: Hả (%s)?

en: could not read index
vi: không thể đọc bảng mục lục

en: binary
vi: nhị phân

en: nothing
vi: không có gì

en: unchanged
vi: không thay đổi

en: Update
vi: Cập nhật

en: could not stage '%s'
vi: không thể đưa “%s” lên bệ phóng

en: could not write index
vi: không thể ghi bảng mục lục

en: updated %d path
     | updated %d paths
vi[0]: đã cập nhật %d đường dẫn

en: note: %s is untracked now.
vi: chú ý: %s giờ đã bỏ theo dõi.

en: make_cache_entry failed for path '%s'
vi: make_cache_entry gặp lỗi đối với đường dẫn “%s”

en: Revert
vi: Hoàn nguyên

en: Could not parse HEAD^{tree}
vi: Không thể phân tích cú pháp HEAD^{tree}

en: reverted %d path
     | reverted %d paths
vi[0]: đã hoàn nguyên %d đường dẫn

en: No untracked files.
vi: Không có tập tin nào chưa được theo dõi.

en: Add untracked
vi: Thêm các cái chưa được theo dõi

en: added %d path
     | added %d paths
vi[0]: đã thêm %d đường dẫn

en: ignoring unmerged: %s
vi: bỏ qua những thứ chưa hòa trộn: %s

en: Only binary files changed.
vi: Chỉ có các tập tin nhị phân là thay đổi.

en: No changes.
vi: Không có thay đổi nào.

en: Patch update
vi: Cập nhật miếng vá

en: Review diff
vi: Xem xét lại diff

en: show paths with changes
vi: hiển thị đường dẫn với các thay đổi

en: add working tree state to the staged set of changes
vi: thêm trạng thái cây làm việc vào tập hợp các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng

en: revert staged set of changes back to the HEAD version
vi: hoàn nguyên lại tập hợp các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng trở lại phiên bản HEAD

en: pick hunks and update selectively
vi: chọn các “khúc” và cập nhật có tuyển chọn

en: view diff between HEAD and index
vi: xem khác biệt giữa HEAD và mục lục

en: add contents of untracked files to the staged set of changes
vi: thêm nội dung của các tập tin chưa được theo dõi vào tập hợp các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng

en: Prompt help:
vi: Trợ giúp về nhắc:

en: select a single item
vi: chọn một mục đơn

en: select a range of items
vi: chọn một vùng các mục

en: select multiple ranges
vi: chọn nhiều vùng

en: select item based on unique prefix
vi: chọn mục dựa trên tiền tố duy nhất

en: unselect specified items
vi: bỏ chọn các mục đã cho

en: choose all items
vi: chọn tất cả các mục

en: (empty) finish selecting
vi: (để trống) hoàn tất chọn lựa

en: select a numbered item
vi: tùy chọn mục bằng số

en: (empty) select nothing
vi: (để trống) không chọn gì

en: *** Commands ***
vi: *** Lệnh ***

en: What now
vi: Giờ thì sao

en: staged
vi: đã đưa lên bệ phóng

en: unstaged
vi: chưa đưa lên bệ phóng

en: path
vi: đường-dẫn

en: could not refresh index
vi: không thể đọc lại bảng mục lục

en: Bye.
vi: Tạm biệt.

en: Stage mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thay đổi chế độ bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Xóa khỏi bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thêm vào bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stage this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Đưa lên bệ phóng khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for staging.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để chuyển lên bệ phóng.

en: y - stage this hunk
    n - do not stage this hunk
    q - quit; do not stage this hunk or any of the remaining ones
    a - stage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa lên bệ phóng khúc này
    n - đừng đưa lên bệ phóng khúc này
    q - thoát; đừng đưa lên bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa lên bệ phóng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa lên bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: Stash mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thay đổi chế độ tạm cất đi [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Xóa tạm cất [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thêm vào tạm cất [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Stash this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Tạm cất khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for stashing.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để tạm cất.

en: y - stash this hunk
    n - do not stash this hunk
    q - quit; do not stash this hunk or any of the remaining ones
    a - stash this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stash this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - tạm cất khúc này
    n - đừng tạm cất khúc này
    q - thoát; đừng tạm cất khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - tạm cất khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng tạm cất khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: Unstage mode change [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thay đổi chế độ bỏ ra khỏi bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage deletion [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Xóa bỏ việc bỏ ra khỏi bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage addition [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thêm vào việc bỏ ra khỏi bệ phóng [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Unstage this hunk [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Bỏ ra khỏi bệ phóng khúc này [y,n,q,a,d%s,?]?

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for unstaging.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để bỏ ra khỏi bệ phóng.

en: y - unstage this hunk
    n - do not unstage this hunk
    q - quit; do not unstage this hunk or any of the remaining ones
    a - unstage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not unstage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa ra khỏi bệ phóng khúc này
    n - đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này
    q - thoát; đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa ra khỏi bệ phóng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: Apply mode change to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ cho mục lục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng việc xóa vào mục lục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply addition to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng các thêm vào mục lục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply this hunk to index [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áo dụng khúc này vào mục lục [y,n,q,a,d%s,?]?

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for applying.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để áp dụng.

en: y - apply this hunk to index
    n - do not apply this hunk to index
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào mục lục
    n - đừng áp dụng khúc này vào mục lục
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: Discard mode change from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ các thay đổi chế độ từ cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard deletion from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ việc xóa khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard addition from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thêm các loại bỏ khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard this hunk from worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ khúc này khỏi cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be marked for discarding.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức được đánh dấu để loại bỏ.

en: y - discard this hunk from worktree
    n - do not discard this hunk from worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: Discard mode change from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ thay đổi chế độ từ mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard deletion from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ việc xóa khỏi mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard addition from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Thêm các loại bỏ từ mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Discard this hunk from index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Loại bỏ khúc này khỏi mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: y - discard this hunk from index and worktree
    n - do not discard this hunk from index and worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi mục lục và cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi mục lục và cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: Apply mode change to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ cho mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng việc xóa vào mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply addition to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thêm vào mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply this hunk to index and worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng khúc này vào mục lục và cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: y - apply this hunk to index and worktree
    n - do not apply this hunk to index and worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào mục lục và cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào mục lục và cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - apply this hunk to worktree
    n - do not apply this hunk to worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: could not parse hunk header '%.*s'
vi: không thể phân tích cú pháp phần đầu của khúc “%.*s”

en: could not parse colored hunk header '%.*s'
vi: không thể phân tích cú pháp phần đầu khúc đã tô màu “%.*s”

en: could not parse diff
vi: không thể phân tích cú pháp khác biệt

en: could not parse colored diff
vi: không thể phân tích khác biệt được tô màu

en: failed to run '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy “%s”

en: mismatched output from interactive.diffFilter
vi: đầu ra không khớp từ interactive.diffFilter

en: Your filter must maintain a one-to-one correspondence
    between its input and output lines.
vi: Bộ lọc của bạn phải duy trì một quan hệ một-đến-một
    giữa các dòng đầu vào và đầu ra của nó.

en: expected context line #%d in
    %.*s
vi: cần dòng ngữ cảnh #%d trong
    %.*s

en: hunks do not overlap:
    %.*s
    	does not end with:
    %.*s
vi: các khối không chồng đè lên nhau:
    %.*s
    	không được kết thúc bằng:
    %.*s

en: Manual hunk edit mode -- see bottom for a quick guide.
vi: Chế độ sửa khúc bằng tay -- xem ở đáy để có hướng dẫn sử dụng nhanh.

en: ---
    To remove '%c' lines, make them ' ' lines (context).
    To remove '%c' lines, delete them.
    Lines starting with %c will be removed.
vi: ---
    Để gỡ bỏ dòng “%c”, sửa chúng thành những dòng “ ” (ngữ cảnh).
    Để gõ bỏ dòng “%c”, xóa chúng đi.
    Những dòng bắt đầu bằng %c sẽ bị loại bỏ.

note: #-#-#-#-#  git-add--interactive.perl.po  #-#-#-#-# TRANSLATORS: 'it' refers to the patch mentioned in the previous messages.
en: If it does not apply cleanly, you will be given an opportunity to
    edit again.  If all lines of the hunk are removed, then the edit is
    aborted and the hunk is left unchanged.
vi: Nếu miếng vá không được áp dụng sạch sẽ, bạn sẽ có một cơ hội
    để sửa lần nữa. Nếu mọi dòng của khúc bị xóa bỏ, thế thì những
    sửa dổi sẽ bị loại bỏ, và khúc vẫn giữ nguyên.

en: could not parse hunk header
vi: không thể phân tích cú pháp phần đầu khúc

en: 'git apply --cached' failed
vi: “git apply --cached” gặp lỗi

note: #-#-#-#-#  add-patch.c.po  #-#-#-#-# TRANSLATORS: do not translate [y/n] The program will only accept that input at this point. Consider translating (saying "no" discards!) as (saying "n" for "no" discards!) if the translation of the word "no" does not start with n. #-#-#-#-#  git-add--interactive.p
en: Your edited hunk does not apply. Edit again (saying "no" discards!) [y/n]?
vi: Hunk đã sửa của bạn không được áp dụng. Sửa lại lần nữa (nói "n" để loại bỏ!) [y/n]?

en: The selected hunks do not apply to the index!
vi: Các khúc đã chọn không được áp dụng vào bảng mục lục!

en: Apply them to the worktree anyway?
vi: Vẫn áp dụng chúng cho cây làm việc?

en: Nothing was applied.
vi: Đã không áp dụng gì cả.

en: j - leave this hunk undecided, see next undecided hunk
    J - leave this hunk undecided, see next hunk
    k - leave this hunk undecided, see previous undecided hunk
    K - leave this hunk undecided, see previous hunk
    g - select a hunk to go to
    / - search for a hunk matching the given regex
    s - split the current hunk into smaller hunks
    e - manually edit the current hunk
    ? - print help
vi: j - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế tiếp
    J - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế tiếp
    k - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế trước
    K - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế trước
    g - chọn một khúc muốn tới
    / - tìm một khúc khớp với biểu thức chính quy đưa ra
    s - chia khúc hiện tại thành các khúc nhỏ hơn
    e - sửa bằng tay khúc hiện hành
    ? - hiển thị trợ giúp

en: No previous hunk
vi: Không có khúc kế trước

en: No next hunk
vi: Không có khúc kế tiếp

en: No other hunks to goto
vi: Không còn khúc nào để mà nhảy đến

en: go to which hunk (<ret> to see more)?
vi: nhảy đến khúc nào (<ret> để xem thêm)?

en: go to which hunk?
vi: nhảy đến khúc nào?

en: Invalid number: '%s'
vi: Số không hợp lệ: “%s”

en: Sorry, only %d hunk available. | Sorry, only %d hunks available.
vi[0]: Rất tiếc, chỉ có sẵn %d khúc.

en: No other hunks to search
vi: Không còn khúc nào để mà tìm kiếm

en: search for regex?
vi: tìm kiếm cho biểu thức chính quy?

en: Malformed search regexp %s: %s
vi: Định dạng tìm kiếm của biểu thức chính quy không đúng %s: %s

en: No hunk matches the given pattern
vi: Không thấy khúc nào khớp mẫu đã cho

en: Sorry, cannot split this hunk
vi: Rất tiếc, không thể chia nhỏ khúc này

en: Split into %d hunks.
vi: Chi nhỏ thành %d khúc.

en: Sorry, cannot edit this hunk
vi: Rất tiếc, không thể sửa khúc này

en: 'git apply' failed
vi: “git apply” gặp lỗi

en: 
    Disable this message with "git config advice.%s false"
vi: 
    Tắt lời nhắn này bằng "git config advice.%s false"

en: %shint: %.*s%s
vi: %sgợi ý: %.*s%s

en: Cherry-picking is not possible because you have unmerged files.
vi: Cherry-picking là không thể thực hiện bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Committing is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện chuyển giao được bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Merging is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện hòa trộn bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Pulling is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện kéo về bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Reverting is not possible because you have unmerged files.
vi: Không thể thực hiện hoàn nguyên bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: It is not possible to %s because you have unmerged files.
vi: Việc này không thể thực hiện với %s bởi vì bạn có những tập tin chưa được hòa trộn.

en: Fix them up in the work tree, and then use 'git add/rm <file>'
    as appropriate to mark resolution and make a commit.
vi: Sửa chúng trong cây làm việc, và sau đó dùng lệnh “git add/rm <tập-tin>”
    dành riêng cho việc đánh dấu cần giải quyết và tạo lần chuyển giao.

en: Exiting because of an unresolved conflict.
vi: Thoát ra bởi vì xung đột không thể giải quyết.

en: You have not concluded your merge (MERGE_HEAD exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn (MERGE_HEAD vẫn tồn tại).

en: Please, commit your changes before merging.
vi: Vui lòng chuyển giao các thay đổi trước khi hòa trộn.

en: Exiting because of unfinished merge.
vi: Thoát ra bởi vì việc hòa trộn không hoàn tất.

en: Not possible to fast-forward, aborting.
vi: Thực hiện lệnh chuyển-tiếp-nhanh là không thể được, đang bỏ qua.

en: The following paths and/or pathspecs matched paths that exist
    outside of your sparse-checkout definition, so will not be
    updated in the index:
vi: Các đường dẫn và/hoặc đặc tả đường dẫn sau đây khớp với các đường dẫn tồn tại
    bên ngoài định nghĩa “sparse-checkout” của bạn, vì vậy sẽ không
    cập nhật trong chỉ mục:

en: If you intend to update such entries, try one of the following:
    * Use the --sparse option.
    * Disable or modify the sparsity rules.
vi: Nếu bạn có ý định cập nhật các mục như vậy, hãy thử một trong các mục sau:
    * Sử dụng tùy chọn --sparse.
    * Vô hiệu hóa hoặc sửa đổi các quy tắc thưa thớt.

en: Note: switching to '%s'.
    
    You are in 'detached HEAD' state. You can look around, make experimental
    changes and commit them, and you can discard any commits you make in this
    state without impacting any branches by switching back to a branch.
    
    If you want to create a new branch to retain commits you create, you may
    do so (now or later) by using -c with the switch command. Example:
    
      git switch -c <new-branch-name>
    
    Or undo this operation with:
    
      git switch -
    
    Turn off this advice by setting config variable advice.detachedHead to false
vi: Chú ý: đang chuyển sang “%s”.
    
    Bạn đang ở tình trạng “detached HEAD”. Bạn có thể xem qua, tạo các thay
    đổi thử nghiệm và chuyển giao chúng, bạn có thể loại bỏ bất kỳ lần chuyển
    giao nào trong tình trạng này mà không cần đụng chạm đến bất kỳ nhánh nào
    bằng cách chuyển trở lại một nhánh.
    
    Nếu bạn muốn tạo một nhánh mới để giữ lại các lần chuyển giao bạn tạo,
    bạn có thể làm thế (ngay bây giờ hay sau này) bằng cách dùng tùy chọn
    dòng lệnh -c. Ví dụ:
    
      git switch -c <tên-nhánh-mới>
    
    Hoàn lại thao tác này bằng:
    
      git switch -
    
    Tắt hướng dẫn này bằng cách đặt biến advice.detachedHead thành false

en: cmdline ends with \
vi: cmdline kết thúc với \

en: unclosed quote
vi: chưa có dấu nháy đóng

en: unrecognized whitespace option '%s'
vi: không nhận ra tùy chọn về khoảng trắng “%s”

en: unrecognized whitespace ignore option '%s'
vi: không nhận ra tùy chọn bỏ qua khoảng trắng “%s”

en: options '%s' and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: '%s' outside a repository
vi: '%s' ở ngoài một kho chứa

en: Cannot prepare timestamp regexp %s
vi: Không thể chuẩn bị biểu thức chính qui dấu vết thời gian (timestamp regexp) %s

en: regexec returned %d for input: %s
vi: thi hành biểu thức chính quy trả về %d cho đầu vào: %s

en: unable to find filename in patch at line %d
vi: không thể tìm thấy tên tập tin trong miếng vá tại dòng %d

en: git apply: bad git-diff - expected /dev/null, got %s on line %d
vi: git apply: git-diff sai - cần /dev/null, nhưng lại nhận được %s trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - inconsistent new filename on line %d
vi: git apply: git-diff sai - tên tập tin mới không nhất quán trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - inconsistent old filename on line %d
vi: git apply: git-diff sai - tên tập tin cũ không nhất quán trên dòng %d

en: git apply: bad git-diff - expected /dev/null on line %d
vi: git apply: git-diff sai - cần “/dev/null” trên dòng %d

en: invalid mode on line %d: %s
vi: chế độ không hợp lệ trên dòng %d: %s

en: inconsistent header lines %d and %d
vi: phần đầu mâu thuẫn dòng %d và %d

en: git diff header lacks filename information when removing %d leading pathname component (line %d) | git diff header lacks filename information when removing %d leading pathname components (line %d)
vi[0]: phần đầu diff cho git  thiếu thông tin tên tập tin khi gỡ bỏ đi %d trong thành phần dẫn đầu tên của đường dẫn (dòng %d)

en: git diff header lacks filename information (line %d)
vi: phần đầu diff cho git thiếu thông tin tên tập tin (dòng %d)

en: recount: unexpected line: %.*s
vi: chi tiết: dòng không cần: %.*s

en: patch fragment without header at line %d: %.*s
vi: miếng vá phân mảnh mà không có phần đầu tại dòng %d: %.*s

en: new file depends on old contents
vi: tập tin mới phụ thuộc vào nội dung cũ

en: deleted file still has contents
vi: tập tin đã xóa vẫn còn nội dung

en: corrupt patch at line %d
vi: miếng vá hỏng tại dòng %d

en: new file %s depends on old contents
vi: tập tin mới %s phụ thuộc vào nội dung cũ

en: deleted file %s still has contents
vi: tập tin đã xóa %s vẫn còn nội dung

en: ** warning: file %s becomes empty but is not deleted
vi: ** cảnh báo: tập tin %s trở nên trống rỗng nhưng không bị xóa

en: corrupt binary patch at line %d: %.*s
vi: miếng vá định dạng nhị phân sai hỏng tại dòng %d: %.*s

en: unrecognized binary patch at line %d
vi: miếng vá định dạng nhị phân không được nhận ra tại dòng %d

en: patch with only garbage at line %d
vi: vá chỉ với “rác” tại dòng %d

en: unable to read symlink %s
vi: không thể đọc liên kết mềm %s

en: unable to open or read %s
vi: không thể mở hay đọc %s

en: invalid start of line: '%c'
vi: sai khởi đầu dòng: “%c”

en: Hunk #%d succeeded at %d (offset %d line). | Hunk #%d succeeded at %d (offset %d lines).
vi[0]: Khối dữ liệu #%d thành công tại %d (offset %d dòng).

en: Context reduced to (%ld/%ld) to apply fragment at %d
vi: Ngữ cảnh bị giảm xuống còn (%ld/%ld) để áp dụng mảnh dữ liệu tại %d

en: while searching for:
    %.*s
vi: trong khi đang tìm kiếm cho:
    %.*s

en: missing binary patch data for '%s'
vi: thiếu dữ liệu của miếng vá định dạng nhị phân cho “%s”

en: cannot reverse-apply a binary patch without the reverse hunk to '%s'
vi: không thể reverse-apply một miếng vá nhị phân mà không đảo ngược khúc thành “%s”

en: cannot apply binary patch to '%s' without full index line
vi: không thể áp dụng miếng vá nhị phân thành “%s” mà không có dòng chỉ mục đầy đủ

en: the patch applies to '%s' (%s), which does not match the current contents.
vi: miếng vá áp dụng cho “%s” (%s), cái mà không khớp với các nội dung hiện tại.

en: the patch applies to an empty '%s' but it is not empty
vi: miếng vá áp dụng cho một “%s” trống rỗng nhưng nó lại không trống

en: the necessary postimage %s for '%s' cannot be read
vi: không thể đọc postimage %s cần thiết cho “%s”

en: binary patch does not apply to '%s'
vi: miếng vá định dạng nhị phân không được áp dụng cho “%s”

en: binary patch to '%s' creates incorrect result (expecting %s, got %s)
vi: vá nhị phân cho “%s” tạo ra kết quả không chính xác (mong chờ %s, lại nhận %s)

en: patch failed: %s:%ld
vi: gặp lỗi khi vá: %s:%ld

en: cannot checkout %s
vi: không thể lấy ra %s

en: failed to read %s
vi: gặp lỗi khi đọc %s

en: reading from '%s' beyond a symbolic link
vi: đọc từ “%s” vượt ra ngoài liên kết mềm

en: path %s has been renamed/deleted
vi: đường dẫn %s đã bị xóa hoặc đổi tên

en: %s: does not exist in index
vi: %s: không tồn tại trong bảng mục lục

en: %s: does not match index
vi: %s: không khớp trong mục lục

en: repository lacks the necessary blob to perform 3-way merge.
vi: kho thiếu đối tượng blob cần thiết để thực hiện hòa trộn “3-way”.

en: Performing three-way merge...
vi: Đang thực hiện hòa trộn “3-đường”…

en: cannot read the current contents of '%s'
vi: không thể đọc nội dung hiện hành của “%s”

en: Failed to perform three-way merge...
vi: Gặp lỗi khi thực hiện hòa trộn kiểu “three-way”…

en: Applied patch to '%s' with conflicts.
vi: Đã áp dụng miếng vá %s với các xung đột.

en: Applied patch to '%s' cleanly.
vi: Đã áp dụng miếng vá %s một cách sạch sẽ.

en: Falling back to direct application...
vi: Đang trở lại ứng dụng chi phối…

en: removal patch leaves file contents
vi: loại bỏ miếng vá để lại nội dung tập tin

en: %s: wrong type
vi: %s: sai kiểu

en: %s has type %o, expected %o
vi: %s có kiểu %o, cần %o

en: invalid path '%s'
vi: đường dẫn không hợp lệ “%s”

en: %s: already exists in index
vi: %s: đã có từ trước trong bảng mục lục

en: %s: already exists in working directory
vi: %s: đã sẵn có trong thư mục đang làm việc

en: new mode (%o) of %s does not match old mode (%o)
vi: chế độ mới (%o) của %s không khớp với chế độ cũ (%o)

en: new mode (%o) of %s does not match old mode (%o) of %s
vi: chế độ mới (%o) của %s không khớp với chế độ cũ (%o) của %s

en: affected file '%s' is beyond a symbolic link
vi: tập tin chịu tác động “%s” vượt ra ngoài liên kết mềm

en: %s: patch does not apply
vi: %s: miếng vá không được áp dụng

en: Checking patch %s...
vi: Đang kiểm tra miếng vá %s…

en: sha1 information is lacking or useless for submodule %s
vi: thông tin sha1 thiếu hoặc không dùng được cho mô-đun %s

en: mode change for %s, which is not in current HEAD
vi: thay đổi chế độ cho %s, cái mà không phải là HEAD hiện tại

en: sha1 information is lacking or useless (%s).
vi: thông tin sha1 còn thiếu hay không dùng được(%s).

en: could not add %s to temporary index
vi: không thể thêm %s vào chỉ mục tạm thời

en: could not write temporary index to %s
vi: không thể ghi mục lục tạm vào %s

en: unable to remove %s from index
vi: không thể gỡ bỏ %s từ mục lục

en: corrupt patch for submodule %s
vi: miếng vá sai hỏng cho mô-đun-con %s

en: unable to stat newly created file '%s'
vi: không thể lấy thống kê về tập tin %s mới hơn đã được tạo

en: unable to create backing store for newly created file %s
vi: không thể tạo “kho lưu đằng sau” cho tập tin được tạo mới hơn %s

en: unable to add cache entry for %s
vi: không thể thêm mục nhớ đệm cho %s

en: failed to write to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi vào “%s”

en: closing file '%s'
vi: đang đóng tập tin “%s”

en: unable to write file '%s' mode %o
vi: không thể ghi vào tập tin “%s” chế độ %o

en: Applied patch %s cleanly.
vi: Đã áp dụng miếng vá %s một cách sạch sẽ.

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: Applying patch %%s with %d reject... | Applying patch %%s with %d rejects...
vi[0]: Đang áp dụng miếng vá %%s với %d lần từ chối…

en: truncating .rej filename to %.*s.rej
vi: đang cắt ngắn tên tập tin .rej thành %.*s.rej

en: cannot open %s
vi: không mở được “%s”

en: Hunk #%d applied cleanly.
vi: Khối nhớ #%d được áp dụng gọn gàng.

en: Rejected hunk #%d.
vi: Đoạn dữ liệu #%d bị từ chối.

en: Skipped patch '%s'.
vi: Bỏ qua đường dẫn “%s”.

en: No valid patches in input (allow with "--allow-empty")
vi: Không có miếng vá hợp lệ nào trong đầu vào (cho phép với "--allow-empty")

en: unable to read index file
vi: không thể đọc tập tin lưu bảng mục lục

en: can't open patch '%s': %s
vi: không thể mở miếng vá “%s”: %s

en: squelched %d whitespace error | squelched %d whitespace errors
vi[0]: đã chấm dứt %d lỗi khoảng trắng

en: %d line adds whitespace errors. | %d lines add whitespace errors.
vi[0]: %d dòng thêm khoảng trắng lỗi.

en: %d line applied after fixing whitespace errors. | %d lines applied after fixing whitespace errors.
vi[0]: %d dòng được áp dụng sau khi sửa các lỗi khoảng trắng.

en: Unable to write new index file
vi: Không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới

en: don't apply changes matching the given path
vi: không áp dụng các thay đổi khớp với đường dẫn đã cho

en: apply changes matching the given path
vi: áp dụng các thay đổi khớp với đường dẫn đã cho

en: num
vi: số

en: remove <num> leading slashes from traditional diff paths
vi: gỡ bỏ <số> dấu gạch chéo dẫn đầu từ đường dẫn diff cổ điển

en: ignore additions made by the patch
vi: lờ đi phần bổ xung được tạo ra bởi miếng vá

en: instead of applying the patch, output diffstat for the input
vi: thay vì áp dụng một miếng vá, kết xuất kết quả từ lệnh diffstat cho đầu ra

en: show number of added and deleted lines in decimal notation
vi: hiển thị số lượng các dòng được thêm vào và xóa đi theo ký hiệu thập phân

en: instead of applying the patch, output a summary for the input
vi: thay vì áp dụng một miếng vá, kết xuất kết quả cho đầu vào

en: instead of applying the patch, see if the patch is applicable
vi: thay vì áp dụng miếng vá, hãy xem xem miếng vá có thích hợp không

en: make sure the patch is applicable to the current index
vi: hãy chắc chắn là miếng vá thích hợp với bảng mục lục hiện hành

en: mark new files with `git add --intent-to-add`
vi: đánh dấu các tập tin mới với “git add --intent-to-add”

en: apply a patch without touching the working tree
vi: áp dụng một miếng vá mà không động chạm đến cây làm việc

en: accept a patch that touches outside the working area
vi: chấp nhận một miếng vá mà không động chạm đến cây làm việc

en: also apply the patch (use with --stat/--summary/--check)
vi: đồng thời áp dụng miếng vá (dùng với tùy chọn --stat/--summary/--check)

en: attempt three-way merge, fall back on normal patch if that fails
vi: thử hòa trộn kiểu three-way, quay lại dán bình thường nếu không thể thực hiện được

en: build a temporary index based on embedded index information
vi: xây dựng bảng mục lục tạm thời trên cơ sở thông tin bảng mục lục được nhúng

en: paths are separated with NUL character
vi: các đường dẫn bị ngăn cách bởi ký tự NULL

en: ensure at least <n> lines of context match
vi: đảm bảo rằng có ít nhất <n> dòng ngữ cảnh khớp

en: action
vi: hành động

en: detect new or modified lines that have whitespace errors
vi: tìm thấy một dòng mới hoặc bị sửa đổi mà nó có lỗi do khoảng trắng

en: ignore changes in whitespace when finding context
vi: lờ đi sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi tìm ngữ cảnh

en: apply the patch in reverse
vi: áp dụng miếng vá theo chiều ngược

en: don't expect at least one line of context
vi: đừng hy vọng có ít nhất một dòng ngữ cảnh

en: leave the rejected hunks in corresponding *.rej files
vi: để lại khối dữ liệu bị từ chối trong các tập tin *.rej tương ứng

en: allow overlapping hunks
vi: cho phép chồng khối nhớ

en: tolerate incorrectly detected missing new-line at the end of file
vi: đã dò tìm thấy dung sai không chính xác thiếu dòng mới tại cuối tập tin

en: do not trust the line counts in the hunk headers
vi: không tin số lượng dòng trong phần đầu khối dữ liệu

en: root
vi: gốc

en: prepend <root> to all filenames
vi: treo thêm <root> vào tất cả các tên tập tin

en: don't return error for empty patches
vi: đừng trả về lỗi khi các miếng vá trống rỗng

en: cannot stream blob %s
vi: không thể stream blob “%s”

en: unsupported file mode: 0%o (SHA1: %s)
vi: chế độ tập tin không được hỗ trợ: 0%o (SHA1: %s)

en: unable to start '%s' filter
vi: không thể bắt đầu bộ lọc “%s”

en: unable to redirect descriptor
vi: không thể chuyển hướng mô tả

en: '%s' filter reported error
vi: bộ lọc “%s” đã báo cáo lỗi

en: path is not valid UTF-8: %s
vi: đường dẫn không hợp lệ UTF-8: %s

en: path too long (%d chars, SHA1: %s): %s
vi: đường dẫn quá dài (%d ký tự, SHA1: %s): %s

en: deflate error (%d)
vi: lỗi giải nén (%d)

en: timestamp too large for this system: %<PRIuMAX>
vi: dấu vết thời gian là quá lớn cho hệ thống này: %<PRIuMAX>

en: git archive [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git archive [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>…]

en: git archive --remote <repo> [--exec <cmd>] [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git archive --remote <kho> [--exec <lệnh>] [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>…]

en: git archive --remote <repo> [--exec <cmd>] --list
vi: git archive --remote <kho> [--exec <lệnh>] --list

en: cannot read '%s'
vi: không thể đọc “%s”

en: pathspec '%s' did not match any files
vi: đặc tả đường dẫn “%s” không khớp với bất kỳ tập tin nào

en: no such ref: %.*s
vi: không có tham chiếu nào như thế: %.*s

en: not a valid object name: %s
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ: “%s”

en: not a tree object: %s
vi: không phải là đối tượng cây: “%s”

en: current working directory is untracked
vi: thư mục làm việc hiện hành chưa được theo dõi

en: File not found: %s
vi: Không tìm thấy tập tin: %s

en: Not a regular file: %s
vi: Không phải một tập tin thường: %s

en: unclosed quote: '%s'
vi: chưa có dấu nháy đóng: '%s'

en: missing colon: '%s'
vi: thiếu dấu hai chấm: “%s”

en: empty file name: '%s'
vi: tên tập tin trống rỗng: “%s”

en: fmt
vi: định_dạng

en: archive format
vi: định dạng lưu trữ

en: prefix
vi: tiền_tố

en: prepend prefix to each pathname in the archive
vi: nối thêm tiền tố vào từng đường dẫn tập tin trong kho lưu

en: file
vi: tập_tin

en: add untracked file to archive
vi: thêm các tập tin không được theo dõi vào kho lưu

en: path:content
vi: đường dẫn:nội dung

en: write the archive to this file
vi: ghi kho lưu vào tập tin này

en: read .gitattributes in working directory
vi: đọc .gitattributes trong thư mục làm việc

en: report archived files on stderr
vi: liệt kê các tập tin được lưu trữ vào stderr (đầu ra lỗi tiêu chuẩn)

en: set compression level
vi: đặt mức nén

en: list supported archive formats
vi: liệt kê các kiểu nén được hỗ trợ

en: repo
vi: kho

en: retrieve the archive from remote repository <repo>
vi: nhận kho nén từ kho chứa <kho> trên máy chủ

en: command
vi: lệnh

en: path to the remote git-upload-archive command
vi: đường dẫn đến lệnh git-upload-archive trên máy chủ

en: Unexpected option --remote
vi: Gặp tùy chọn không cần --remote

en: the option '%s' requires '%s'
vi: tùy chọn “%s” yêu cầu “%s”

en: Unexpected option --output
vi: Gặp tùy chọn không cần --output

en: Unknown archive format '%s'
vi: Không hiểu định dạng “%s”

en: Argument not supported for format '%s': -%d
vi: Tham số không được hỗ trợ cho định dạng “%s”: -%d

en: %.*s is not a valid attribute name
vi: %.*s không phải tên thuộc tính hợp lệ

en: %s not allowed: %s:%d
vi: %s không được phép: %s:%d

en: Negative patterns are ignored in git attributes
    Use '\!' for literal leading exclamation.
vi: Các mẫu dạng phủ định bị cấm dùng cho các thuộc tính của git
    Dùng “\!” cho các chuỗi văn bản có dấu chấm than dẫn đầu.

en: Badly quoted content in file '%s': %s
vi: Nội dung được trích dẫn sai trong tập tin “%s”: %s

en: We cannot bisect more!
vi: Chúng tôi không bisect thêm nữa!

en: Not a valid commit name %s
vi: Không phải tên đối tượng commit %s hợp lệ

en: The merge base %s is bad.
    This means the bug has been fixed between %s and [%s].
vi: Hòa trộn trên %s là sai.
    Điều đó có nghĩa là lỗi đã được sửa chữa giữa %s và [%s].

en: The merge base %s is new.
    The property has changed between %s and [%s].
vi: Hòa trộn trên %s là mới.
    Gần như chắc chắn là có thay đổi giữa %s và [%s].

en: The merge base %s is %s.
    This means the first '%s' commit is between %s and [%s].
vi: Hòa trộn trên %s là %s.
    Điều đó có nghĩa là lần chuyển giao “%s” đầu tiên là giữa %s và [%s].

en: Some %s revs are not ancestors of the %s rev.
    git bisect cannot work properly in this case.
    Maybe you mistook %s and %s revs?
vi: Một số điểm xét duyệt %s không phải tổ tiên của điểm xét duyệt %s.
    git bisect không thể làm việc đúng đắn trong trường hợp này.
    Liệu có phải bạn nhầm lẫn các điểm %s và %s không?

en: the merge base between %s and [%s] must be skipped.
    So we cannot be sure the first %s commit is between %s and %s.
    We continue anyway.
vi: hòa trộn trên cơ sở giữa %s và [%s] phải bị bỏ qua.
    Do vậy chúng tôi không thể chắc lần chuyển giao đầu tiên %s là giữa %s và %s.
    Chúng tôi vẫn cứ tiếp tục.

en: Bisecting: a merge base must be tested
vi: Bisecting: nền hòa trộn cần phải được kiểm tra

en: a %s revision is needed
vi: cần một điểm xét duyệt %s

en: could not create file '%s'
vi: không thể tạo tập tin “%s”

en: could not read file '%s'
vi: không thể đọc tập tin “%s”

en: reading bisect refs failed
vi: việc đọc tham chiếu bisect gặp lỗi

en: %s was both %s and %s
vi: %s là cả %s và %s

en: No testable commit found.
    Maybe you started with bad path arguments?
vi: Không tìm thấy lần chuyển giao kiểm tra được nào.
    Có lẽ bạn bắt đầu với các tham số đường dẫn sai?

en: (roughly %d step) | (roughly %d steps)
vi[0]: (ước chừng %d bước)

note: TRANSLATORS: the last %s will be replaced with "(roughly %d steps)" translation.
en: Bisecting: %d revision left to test after this %s
     | Bisecting: %d revisions left to test after this %s
vi[0]: Bisecting: còn %d điểm xét duyệt để kiểm sau %s này

en: --contents and --reverse do not blend well.
vi: tùy chọn --contents và --reverse không được trộn vào nhau.

en: cannot use --contents with final commit object name
vi: không thể dùng --contents với tên đối tượng chuyển giao cuối cùng

en: --reverse and --first-parent together require specified latest commit
vi: cùng sử dụng --reverse và --first-parent cần chỉ định lần chuyển giao cuối

en: revision walk setup failed
vi: cài đặt việc di chuyển qua các điểm xét duyệt gặp lỗi

en: --reverse --first-parent together require range along first-parent chain
vi: cùng sử dụng --reverse --first-parent yêu cầu vùng cùng với chuỗi cha-mẹ-đầu-tiên

en: no such path %s in %s
vi: không có đường dẫn %s trong “%s”

en: cannot read blob %s for path %s
vi: không thể đọc blob %s cho đường dẫn “%s”

en: cannot inherit upstream tracking configuration of multiple refs when rebasing is requested
vi: không thể kế thừa cấu hình theo dõi thượng nguồn của nhiều tham chiếu khi mà lệnh cải tổ được yêu cầu

en: not setting branch '%s' as its own upstream
vi: không cài đặt nhánh '%s' như là thượng nguồn của nó

en: branch '%s' set up to track '%s' by rebasing.
vi: nhánh “%s” cài đặt để theo dõi “%s” bằng cách rebase.

en: branch '%s' set up to track '%s'.
vi: nhánh “%s” cài đặt để theo dõi “%s”.

en: branch '%s' set up to track:
vi: nhánh “%s” cài đặt để theo dõi:

en: unable to write upstream branch configuration
vi: không thể ghi cấu hình nhánh thượng nguồn

en: 
    After fixing the error cause you may try to fix up
    the remote tracking information by invoking:
vi: 
    Sau khi sửa nguyên nhân gây lỗi bạn có lẻ cần thử sửa
    thông tin theo dõi máy chủ bằng cách gọi lệnh:

en: asked to inherit tracking from '%s', but no remote is set
vi: đã hỏi để kế thừa theo dõi từ '%s', nhưng không có máy chủ nào được đặt

en: asked to inherit tracking from '%s', but no merge configuration is set
vi: đã hỏi để kế thừa theo dõi từ '%s', nhưng không có cấu hình hòa trộn nào được đặt

en: not tracking: ambiguous information for ref '%s'
vi: không theo dõi: thông tin chưa rõ ràng cho tham chiếu '%s'

note: TRANSLATORS: The second argument is a \n-delimited list of duplicate refspecs, composed above.
en: There are multiple remotes whose fetch refspecs map to the remote
    tracking ref '%s':
    %s
    This is typically a configuration error.
    
    To support setting up tracking branches, ensure that
    different remotes' fetch refspecs map into different
    tracking namespaces.
vi: Có nhiều máy chủ những cái lấy ánh xạ refspecs tham chiếu theo
    dõi máy chủ '%s':
    %s
    Đây thường là lỗi cấu hình.
    
    Để hỗ trợ thiết lập các nhánh theo dõi, hãy đảm bảo rằng
    các máy chủ khác nhau lấy các refspecs ánh xạ đến
    không gian tên theo dõi khác.

en: '%s' is not a valid branch name
vi: “%s” không phải là một tên nhánh hợp lệ

en: a branch named '%s' already exists
vi: đã có nhánh mang tên “%s”

en: cannot force update the branch '%s' checked out at '%s'
vi: không thể ép buộc cập nhật nhánh “%s” đã được lấy ra tại “%s”

en: cannot set up tracking information; starting point '%s' is not a branch
vi: không thể cài đặt thông tin theo dõi; điểm bắt đầu “%s” không phải là một nhánh

en: the requested upstream branch '%s' does not exist
vi: nhánh thượng nguồn đã yêu cầu “%s” không tồn tại

en: 
    If you are planning on basing your work on an upstream
    branch that already exists at the remote, you may need to
    run "git fetch" to retrieve it.
    
    If you are planning to push out a new local branch that
    will track its remote counterpart, you may want to use
    "git push -u" to set the upstream config as you push.
vi: 
    Nếu bạn có ý định “cải tổ” công việc của bạn trên nhánh thượng nguồn
    (upstream) cái mà đã sẵn có trên máy chủ, bạn cần chạy
    lệnh "git fetch" để lấy nó về.
    
    Nếu bạn có ý định đẩy lên lên một nhánh nội bộ mới cái mà
    sẽ theo dõi bản đối chiếu máy chủ của nó, bạn cần dùng lệnh
    "git push -u" để đặt cấu hình thượng nguồn bạn muốn push.

en: not a valid object name: '%s'
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ: “%s”

en: ambiguous object name: '%s'
vi: tên đối tượng chưa rõ ràng: “%s”.

en: not a valid branch point: '%s'
vi: không phải là một điểm nhánh hợp lệ: “%s”

en: submodule '%s': unable to find submodule
vi: mô-đun-con “%s”: không thể tìm thấy mô-đun-con

en: You may try updating the submodules using 'git checkout %s && git submodule update --init'
vi: Bạn có thể thử cập nhật các mô-đun-con bằng cách sử dụng 'git checkout %s && git submodule update --init'

en: submodule '%s': cannot create branch '%s'
vi: mô-đun-con “%s”: không thể tạo nhánh “%s”

en: '%s' is already checked out at '%s'
vi: “%s” đã được lấy ra tại “%s” rồi

en: HEAD of working tree %s is not updated
vi: HEAD của cây làm việc %s chưa được cập nhật

en: git add [<options>] [--] <pathspec>...
vi: git add [<các tùy chọn>] [--]  <pathspec>…

en: cannot chmod %cx '%s'
vi: không thể chmod %cx “%s”

en: unexpected diff status %c
vi: trạng thái lệnh diff không như mong đợi %c

en: updating files failed
vi: cập nhật tập tin gặp lỗi

en: remove '%s'
vi: gỡ bỏ “%s”

en: Unstaged changes after refreshing the index:
vi: Đưa ra khỏi bệ phóng các thay đổi sau khi làm tươi mới lại bảng mục lục:

en: Could not read the index
vi: Không thể đọc bảng mục lục

en: Could not write patch
vi: Không thể ghi ra miếng vá

en: editing patch failed
vi: gặp lỗi khi sửa miếng vá

en: Could not stat '%s'
vi: Không thể lấy thông tin thống kê về “%s”

en: Empty patch. Aborted.
vi: Miếng vá trống rỗng. Nên bỏ qua.

en: Could not apply '%s'
vi: Không thể áp dụng miếng vá “%s”

en: The following paths are ignored by one of your .gitignore files:
vi: Các đường dẫn theo sau đây sẽ bị lờ đi bởi một trong các tập tin .gitignore của bạn:

en: dry run
vi: chạy thử

en: be verbose
vi: chi tiết

en: interactive picking
vi: sửa bằng cách tương tác

en: select hunks interactively
vi: chọn “hunks” theo kiểu tương tác

en: edit current diff and apply
vi: sửa diff hiện nay và áp dụng nó

en: allow adding otherwise ignored files
vi: cho phép thêm các tập tin bị bỏ qua khác

en: update tracked files
vi: cập nhật các tập tin được theo dõi

en: renormalize EOL of tracked files (implies -u)
vi: thường hóa lại EOL của các tập tin được theo dõi (ý là -u)

en: record only the fact that the path will be added later
vi: chỉ ghi lại sự việc mà đường dẫn sẽ được thêm vào sau

en: add changes from all tracked and untracked files
vi: thêm các thay đổi từ tất cả các tập tin có cũng như không được theo dõi dấu vết

en: ignore paths removed in the working tree (same as --no-all)
vi: lờ đi các đường dẫn bị gỡ bỏ trong cây thư mục làm việc (giống với --no-all)

en: don't add, only refresh the index
vi: không thêm, chỉ làm tươi mới bảng mục lục

en: just skip files which cannot be added because of errors
vi: chie bỏ qua những tập tin mà nó không thể được thêm vào bởi vì gặp lỗi

en: check if - even missing - files are ignored in dry run
vi: kiểm tra xem - thậm chí thiếu - tập tin bị bỏ qua trong quá trình chạy thử

en: allow updating entries outside of the sparse-checkout cone
vi: cho phép cập nhật các mục ở ngoài “sparse-checkout cone”

en: override the executable bit of the listed files
vi: ghi đè lên bít thi hành của các tập tin được liệt kê

en: warn when adding an embedded repository
vi: cảnh báo khi thêm một kho nhúng

en: You've added another git repository inside your current repository.
    Clones of the outer repository will not contain the contents of
    the embedded repository and will not know how to obtain it.
    If you meant to add a submodule, use:
    
    	git submodule add <url> %s
    
    If you added this path by mistake, you can remove it from the
    index with:
    
    	git rm --cached %s
    
    See "git help submodule" for more information.
vi: Bạn vừa thêm một kho git vào bên trong kho hiện tại của bạn.
    Các bản sao của kho ngoài sẽ không chứa các nội dung của
    kho nhúng và sẽ không biết làm thế nào để lấy nó.
    Nếu ý bạn là thêm một mô-đun-con, hãy chạy:
    
    	git submodule add <url> %s
    
    Nếu bạn đã thêm miếng vá này chỉ là sai sót, bạn có thể xóa bỏ
    nó khỏi mục lục bằng:
    
    	git rm --cached %s
    
    Xem "git help submodule" để biết thêm chi tiết.

en: adding embedded git repository: %s
vi: thêm cần một kho git nhúng: %s

en: Use -f if you really want to add them.
    Turn this message off by running
    "git config advice.addIgnoredFile false"
vi: Sử dụng -f nếu bạn thực sự muốn thêm chúng.
    Tắt thông báo này bằng cách chạy lệnh
    "git config advice.addIgnoredFile false"

en: adding files failed
vi: thêm tập tin gặp lỗi

en: --chmod param '%s' must be either -x or +x
vi: --chmod tham số “%s” phải hoặc là -x hay +x

en: '%s' and pathspec arguments cannot be used together
vi: '%s' và các tham số đặc tả đường dẫn không thể dùng cùng nhau

en: Nothing specified, nothing added.
vi: Không có gì được chỉ ra, không có gì được thêm vào.

en: Maybe you wanted to say 'git add .'?
    Turn this message off by running
    "git config advice.addEmptyPathspec false"
vi: Có lẽ bạn muốn chạy “git add .”?
    Tắt thông báo này bằng cách chạy lệnh
    "git config advice.addEmptyPathspec false"

en: index file corrupt
vi: tập tin ghi bảng mục lục bị hỏng

en: bad action '%s' for '%s'
vi: thao tác sai “%s” cho “%s”

en: invalid value for '%s': '%s'
vi: giá trị không hợp lệ cho '%s': '%s'

en: could not read '%s'
vi: không thể đọc “%s”

en: could not parse author script
vi: không thể phân tích cú pháp văn lệnh tác giả

en: could not parse %s
vi: không thể phân tích cú pháp %s

en: '%s' was deleted by the applypatch-msg hook
vi: “%s” bị xóa bởi móc applypatch-msg

en: Malformed input line: '%s'.
vi: Dòng đầu vào dị hình: “%s”.

en: Failed to copy notes from '%s' to '%s'
vi: Gặp lỗi khi sao chép ghi chú (note) từ “%s” tới “%s”

en: fseek failed
vi: fseek gặp lỗi

en: could not open '%s' for reading
vi: không thể mở “%s” để đọc

en: could not open '%s' for writing
vi: không thể mở “%s” để ghi

en: could not parse patch '%s'
vi: không thể phân tích cú pháp “%s”

en: Only one StGIT patch series can be applied at once
vi: Chỉ có một sê-ri miếng vá StGIT được áp dụng một lúc

en: invalid timestamp
vi: dấu thời gian không hợp lệ

en: invalid Date line
vi: dòng Ngày tháng không hợp lệ

en: invalid timezone offset
vi: độ lệch múi giờ không hợp lệ

en: Patch format detection failed.
vi: Dò tìm định dạng miếng vá gặp lỗi.

en: failed to create directory '%s'
vi: tạo thư mục "%s" gặp lỗi

en: Failed to split patches.
vi: Gặp lỗi khi chia nhỏ các miếng vá.

en: When you have resolved this problem, run "%s --continue".
vi: Khi bạn đã giải quyết xong trục trặc này, hãy chạy "%s --continue".

en: If you prefer to skip this patch, run "%s --skip" instead.
vi: Nếu bạn muốn bỏ qua miếng vá này, hãy chạy lệnh "%s --skip" để thay thế.

en: To record the empty patch as an empty commit, run "%s --allow-empty".
vi: Để ghi một miếng vá trống rỗng như một lần chuyển giao rông, "%s --allow-empty".

en: To restore the original branch and stop patching, run "%s --abort".
vi: Để phục hồi lại nhánh gốc và dừng vá, hãy chạy "%s --abort".

en: Patch sent with format=flowed; space at the end of lines might be lost.
vi: Miếng vá được gửi với format=flowed; khoảng trống ở cuối của các dòng có thể bị mất.

en: missing author line in commit %s
vi: thiếu dòng tác giả trong lần chuyển gia %s

en: invalid ident line: %.*s
vi: dòng định danh không hợp lệ: %.*s

en: unable to parse commit %s
vi: không thể phân tích lần chuyển giao “%s”

en: Repository lacks necessary blobs to fall back on 3-way merge.
vi: Kho thiếu đối tượng blob cần thiết để thực hiện “3-way merge”.

en: Using index info to reconstruct a base tree...
vi: Sử dụng thông tin trong bảng mục lục để cấu trúc lại một cây (tree) cơ sở…

en: Did you hand edit your patch?
    It does not apply to blobs recorded in its index.
vi: Bạn đã sửa miếng vá của mình bằng cách thủ công à?
    Nó không thể áp dụng các blob đã được ghi lại trong bảng mục lục của nó.

en: Falling back to patching base and 3-way merge...
vi: Đang dùng phương án dự phòng: vá bản cơ sở và “hòa trộn 3-đường”…

en: Failed to merge in the changes.
vi: Gặp lỗi khi trộn vào các thay đổi.

en: git write-tree failed to write a tree
vi: lệnh git write-tree gặp lỗi khi ghi một cây

en: applying to an empty history
vi: áp dụng vào một lịch sử trống rỗng

en: failed to write commit object
vi: gặp lỗi khi ghi đối tượng chuyển giao

en: cannot resume: %s does not exist.
vi: không thể phục hồi: %s không tồn tại.

en: Commit Body is:
vi: Thân của lần chuyển giao là:

note: TRANSLATORS: Make sure to include [y], [n], [e], [v] and [a] in your translation. The program will only accept English input at this point.
en: Apply? [y]es/[n]o/[e]dit/[v]iew patch/[a]ccept all:
vi: Áp dụng? đồng ý [y]/khô[n]g/chỉnh sửa [e]/hiển thị miếng [v]á/chấp nhận tất cả [a]:

en: unable to write index file
vi: không thể ghi tập tin lưu mục lục

en: Dirty index: cannot apply patches (dirty: %s)
vi: Bảng mục lục bẩn: không thể áp dụng các miếng vá (bẩn: %s)

en: Skipping: %.*s
vi: Đang bỏ qua: %.*s

en: Creating an empty commit: %.*s
vi: Đang tạo một lần chuyển giao trống rỗng: %.*s

en: Patch is empty.
vi: Miếng vá trống rỗng.

en: Applying: %.*s
vi: Áp dụng: %.*s

en: No changes -- Patch already applied.
vi: Không thay đổi gì cả -- Miếng vá đã được áp dụng rồi.

en: Patch failed at %s %.*s
vi: Gặp lỗi khi vá tại %s %.*s

en: Use 'git am --show-current-patch=diff' to see the failed patch
vi: Dùng “git am --show-current-patch=diff” để xem miếng vá bị lỗi

en: No changes - recorded it as an empty commit.
vi: Không có thay đổi nào - được ghi thành một lần chuyển giao rỗng.

en: No changes - did you forget to use 'git add'?
    If there is nothing left to stage, chances are that something else
    already introduced the same changes; you might want to skip this patch.
vi: Không có thay đổi nào - bạn đã quên sử dụng lệnh “git add” à?
    Nếu ở đây không có gì còn lại stage, tình cờ là có một số thứ khác
    đã sẵn được đưa vào với cùng nội dung thay đổi; bạn có lẽ muốn bỏ qua miếng vá này.

en: You still have unmerged paths in your index.
    You should 'git add' each file with resolved conflicts to mark them as such.
    You might run `git rm` on a file to accept "deleted by them" for it.
vi: Bạn vẫn có những đường dẫn chưa hòa trộn trong chỉ mục của bạn.
    Bạn nên “git add” từng tập tin với các xung đột đã được giải quyết để đánh dấu chúng là thế.
    Bạn có lẽ muốn chạy “git rm“ trên một tập tin để chấp nhận "được xóa bởi họ" cho nó.

en: unable to write new index file
vi: không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới

en: Could not parse object '%s'.
vi: Không thể phân tích đối tượng “%s”.

en: failed to clean index
vi: gặp lỗi khi dọn bảng mục lục

en: You seem to have moved HEAD since the last 'am' failure.
    Not rewinding to ORIG_HEAD
vi: Bạn có lẽ đã có HEAD đã bị di chuyển đi kể từ lần “am” thất bại cuối cùng.
    Không thể chuyển tới ORIG_HEAD

en: failed to read '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc “%s”

en: options '%s=%s' and '%s=%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s=%s' và '%s=%s' không thể dùng cùng nhau

en: git am [<options>] [(<mbox> | <Maildir>)...]
vi: git am [<các tùy chọn>] [(<mbox>|<Maildir>)…]

en: git am [<options>] (--continue | --skip | --abort)
vi: git am [<các tùy chọn>] (--continue | --skip | --abort)

en: run interactively
vi: chạy kiểu tương tác

en: historical option -- no-op
vi: tùy chọn lịch sử -- không-toán-tử

en: allow fall back on 3way merging if needed
vi: cho phép quay trở lại để hòa trộn kiểu “3way” nếu cần

en: be quiet
vi: im lặng

en: add a Signed-off-by trailer to the commit message
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối ghi chú của lần chuyển giao

en: recode into utf8 (default)
vi: chuyển mã thành utf8 (mặc định)

en: pass -k flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -k cho git-mailinfo

en: pass -b flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -b cho git-mailinfo

en: pass -m flag to git-mailinfo
vi: chuyển cờ -m cho git-mailinfo

en: pass --keep-cr flag to git-mailsplit for mbox format
vi: chuyển cờ --keep-cr cho git-mailsplit với định dạng mbox

en: do not pass --keep-cr flag to git-mailsplit independent of am.keepcr
vi: đừng chuyển cờ --keep-cr cho git-mailsplit không phụ thuộc vào am.keepcr

en: strip everything before a scissors line
vi: cắt mọi thứ trước dòng scissors

en: pass it through git-mailinfo
vi: chuyển nó qua git-mailinfo

en: pass it through git-apply
vi: chuyển nó qua git-apply

en: format
vi: định dạng

en: format the patch(es) are in
vi: định dạng (các) miếng vá theo

en: override error message when patch failure occurs
vi: đè lên các lời nhắn lỗi khi xảy ra lỗi vá nghiêm trọng

en: continue applying patches after resolving a conflict
vi: tiếp tục áp dụng các miếng vá sau khi giải quyết xung đột

en: synonyms for --continue
vi: đồng nghĩa với --continue

en: skip the current patch
vi: bỏ qua miếng vá hiện hành

en: restore the original branch and abort the patching operation
vi: phục hồi lại nhánh gốc và loại bỏ thao tác vá

en: abort the patching operation but keep HEAD where it is
vi: bỏ qua thao tác vá nhưng vẫn giữ HEAD nơi nó chỉ đến

en: show the patch being applied
vi: hiển thị miếng vá đã được áp dụng rồi

en: record the empty patch as an empty commit
vi: ghi lại miếng vá trống rỗng như là một lần chuyển giao trống

en: lie about committer date
vi: nói dối về ngày chuyển giao

en: use current timestamp for author date
vi: dùng dấu thời gian hiện tại cho ngày tác giả

en: key-id
vi: mã-số-khóa

en: GPG-sign commits
vi: Các lần chuyển giao ký-GPG

en: how to handle empty patches
vi: xử lý các miếng vá trống rỗng như thế nào

en: (internal use for git-rebase)
vi: (dùng nội bộ cho git-rebase)

en: The -b/--binary option has been a no-op for long time, and
    it will be removed. Please do not use it anymore.
vi: Tùy chọn -b/--binary đã không dùng từ lâu rồi, và
    nó sẽ được bỏ đi. Xin đừng sử dụng nó thêm nữa.

en: failed to read the index
vi: gặp lỗi đọc bảng mục lục

en: previous rebase directory %s still exists but mbox given.
vi: thư mục rebase trước %s không sẵn có nhưng mbox lại đưa ra.

en: Stray %s directory found.
    Use "git am --abort" to remove it.
vi: Tìm thấy thư mục lạc %s.
    Dùng "git am --abort" để loại bỏ nó đi.

en: Resolve operation not in progress, we are not resuming.
vi: Thao tác phân giải không được tiến hành, chúng ta không phục hồi lại.

en: interactive mode requires patches on the command line
vi: chế độ tương tác yêu cầu có các miếng vá trên dòng lệnh

en: git apply [<options>] [<patch>...]
vi: git apply [<các tùy chọn>] [<miếng-vá>…]

en: could not redirect output
vi: không thể chuyển hướng kết xuất

en: git archive: Remote with no URL
vi: git archive: Máy chủ không có địa chỉ URL

en: git archive: expected ACK/NAK, got a flush packet
vi: git archive: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được gói flush

en: git archive: protocol error
vi: git archive: lỗi giao thức

en: git archive: expected a flush
vi: git archive: cần một flush (đẩy dữ liệu lên đĩa)

en: git bisect--helper --bisect-reset [<commit>]
vi: git bisect--helper --bisect-reset [<lần_chuyển_giao>]

en: git bisect--helper --bisect-start [--term-{new,bad}=<term> --term-{old,good}=<term>] [--no-checkout] [--first-parent] [<bad> [<good>...]] [--] [<paths>...]
vi: git bisect--helper --bisect-start [--term-{new,bad}=<term> --term-{old,good}=<term>] [--no-checkout] [--first-parent] [<bad> [<good>…]] [--] [</các/đường/dẫn>…]

en: git bisect--helper --bisect-state (bad|new) [<rev>]
vi: git bisect--helper --bisect-state (bad|new) [<lần_chuyển_giao>]

en: git bisect--helper --bisect-state (good|old) [<rev>...]
vi: git bisect--helper --bisect-state (good|old) [<lần_chuyển_giao>…]

en: git bisect--helper --bisect-replay <filename>
vi: git bisect--helper --bisect-replay <tên_tập_tin>

en: git bisect--helper --bisect-skip [(<rev>|<range>)...]
vi: git bisect--helper --bisect-skip [(<rev>|<vùng>)…]

en: git bisect--helper --bisect-run <cmd>...
vi: git bisect--helper --bisect-run <lệnh>…

en: cannot open file '%s' in mode '%s'
vi: không thể mở tập tin “%s” ở chế độ “%s”

en: could not write to file '%s'
vi: không thể ghi vào tập tin “%s”

en: cannot open file '%s' for reading
vi: không thể mở tập tin “%s” để đọc

en: '%s' is not a valid term
vi: “%s” không phải một thời hạn hợp lệ

en: can't use the builtin command '%s' as a term
vi: không thể dùng lệnh tích hợp “%s” như là một thời kỳ

en: can't change the meaning of the term '%s'
vi: không thể thay đổi nghĩa của thời kỳ “%s”

en: please use two different terms
vi: vui lòng dùng hai thời kỳ khác nhau

en: We are not bisecting.
vi: Chúng tôi đang không bisect.

en: '%s' is not a valid commit
vi: “%s” không phải một lần chuyển giao hợp lệ

en: could not check out original HEAD '%s'. Try 'git bisect reset <commit>'.
vi: không thể lấy ra HEAD nguyên thủy của “%s”. Hãy thử “git bisect reset <lần-chuyển-giao>”.

en: Bad bisect_write argument: %s
vi: Đối số bisect_write sai: %s

en: couldn't get the oid of the rev '%s'
vi: không thể lấy oid của điểm xét duyệt “%s”

en: couldn't open the file '%s'
vi: không thể mở tập tin “%s”

en: Invalid command: you're currently in a %s/%s bisect
vi: Lệnh không hợp lệ: bạn hiện đang ở một bisect %s/%s

en: You need to give me at least one %s and %s revision.
    You can use "git bisect %s" and "git bisect %s" for that.
vi: Bạn phải chỉ cho tôi ít nhất một điểm %s và một %s.
    Bạn có thể sử dụng "git bisect %s" và "git bisect %s" cho cái đó.

en: You need to start by "git bisect start".
    You then need to give me at least one %s and %s revision.
    You can use "git bisect %s" and "git bisect %s" for that.
vi: Bạn cần bắt đầu bằng lệnh "git bisect start".
    Bạn sau đó cần phải chỉ cho tôi ít nhất một điểm xét duyệt %s và một %s.
    Bạn có thể sử dụng "git bisect %s" và "git bisect %s" cho chúng.

en: bisecting only with a %s commit
vi: chỉ thực hiện việc bisect với một lần chuyển giao %s

note: TRANSLATORS: Make sure to include [Y] and [n] in your translation. The program will only accept English input at this point.
en: Are you sure [Y/n]?
vi: Bạn có chắc chắn chưa [Y/n]?

en: status: waiting for both good and bad commits
vi: trạng thái: đang chờ cho cả các lần chuyển giao tốt và sai

en: status: waiting for bad commit, %d good commit known
     | status: waiting for bad commit, %d good commits known
vi[0]: trạng thái: đang chờ cho lần chuyển giao sai, đã biết %d lần chuyển giao tốt

en: status: waiting for good commit(s), bad commit known
vi: trạng thái: đang chờ cho lần chuyển giao tốt, chưa biết lần chuyển giao sai

en: no terms defined
vi: chưa định nghĩa thời kỳ nào

en: Your current terms are %s for the old state
    and %s for the new state.
vi: Bạn hiện tại đang ở thời kỳ %s cho tình trạng cũ
    và %s cho tình trạng mới.

en: invalid argument %s for 'git bisect terms'.
    Supported options are: --term-good|--term-old and --term-bad|--term-new.
vi: tham số không hợp lệ %s cho “git bisect terms”.
    Các tùy chọn hỗ trợ là: --term-good|--term-old và --term-bad|--term-new.

en: revision walk setup failed
vi: gặp lỗi cài đặt việc di chuyển qua các điểm xét duyệt

en: could not open '%s' for appending
vi: không thể mở “%s” để nối thêm

en: '' is not a valid term
vi: ” không phải một thời hạn hợp lệ

en: unrecognized option: '%s'
vi: tùy chọn không được thừa nhận: “%s”

en: '%s' does not appear to be a valid revision
vi: “%s” không có vẻ như là một điểm xét duyệt hợp lệ

en: bad HEAD - I need a HEAD
vi: sai HEAD - Tôi cần một HEAD

en: checking out '%s' failed. Try 'git bisect start <valid-branch>'.
vi: lấy ra “%s” ra gặp lỗi. Hãy thử "git bisect reset <nhánh_hợp_lệ>".

en: won't bisect on cg-seek'ed tree
vi: sẽ không di chuyển nửa bước trên cây được cg-seek

en: bad HEAD - strange symbolic ref
vi: sai HEAD - tham chiếu mềm kỳ lạ

en: invalid ref: '%s'
vi: refspec không hợp lệ: “%s”

en: You need to start by "git bisect start"
vi: Bạn cần khởi đầu bằng "git bisect start"

note: TRANSLATORS: Make sure to include [Y] and [n] in your translation. The program will only accept English input at this point.
en: Do you want me to do it for you [Y/n]?
vi: Bạn có muốn tôi thực hiện điều này cho bạn không [Y/n]?

en: Please call `--bisect-state` with at least one argument
vi: Hãy gọi “--bisect-state” với ít nhất một đối số

en: 'git bisect %s' can take only one argument.
vi: “git bisect %s” có thể lấy chỉ một đối số.

en: Bad rev input: %s
vi: Đầu vào rev sai: %s

en: Bad rev input (not a commit): %s
vi: Đầu vào rev sai (không phải là lần chuyển giao): %s

en: We are not bisecting.
vi: Chúng tôi không bisect.

en: '%s'?? what are you talking about?
vi: “%s”?? bạn đang nói gì thế?

en: cannot read file '%s' for replaying
vi: không thể đọc tập tin “%s” để thao diễn lại

en: running %s
vi: đang chạy %s

en: bisect run failed: no command provided.
vi: bisect chạy gặp lỗi: không đưa ra lệnh.

en: unable to verify '%s' on good revision
vi: không thể xác nhận “%s” trên điểm xét duyệt tốt

en: bogus exit code %d for good revision
vi: mã thoát giả %d cho điểm xét duyệt tốt

en: bisect run failed: exit code %d from '%s' is < 0 or >= 128
vi: chạy bisect gặp lỗi: mã trả về %d từ lệnh “%s” là < 0 hoặc >= 128

en: cannot open file '%s' for writing
vi: không thể mở “%s” để ghi

en: bisect run cannot continue any more
vi: bisect không thể tiếp tục thêm được nữa

en: bisect run success
vi: bisect chạy thành công

en: bisect found first bad commit
vi: bisect tìm thấy lần chuyển giao sai đầu tiên

en: bisect run failed: 'git bisect--helper --bisect-state %s' exited with error code %d
vi: chạy bisect gặp lỗi: “git bisect--helper --bisect-state %s” đã thoát ra với mã lỗi %d

en: reset the bisection state
vi: đặt lại trạng di chuyển nửa bước

en: check whether bad or good terms exist
vi: kiểm tra xem các thời điểm xấu/tốt có tồn tại không

en: print out the bisect terms
vi: in ra các thời điểm di chuyển nửa bước

en: start the bisect session
vi: bắt đầu phiên di chuyển nửa bước

en: find the next bisection commit
vi: tìm lần chuyển giao không di chuyển phân đôi

en: mark the state of ref (or refs)
vi: đánh dấu trạng thái ref (hoặc refs)

en: list the bisection steps so far
vi: liệt kê các bước bisection đi quá xa

en: replay the bisection process from the given file
vi: phát lại quá trình bisection từ tệp đã cho

en: skip some commits for checkout
vi: bỏ qua một số lần chuyển giao để lấy ra

en: visualize the bisection
vi: trực quan việc di chuyển nửa bước

en: use <cmd>... to automatically bisect
vi: dùng <cmd>… để bisect một cách tự động

en: no log for BISECT_WRITE
vi: không có nhật ký cho BISECT_WRITE

en: --bisect-reset requires either no argument or a commit
vi: --bisect-reset requires không nhận đối số cũng không nhận lần chuyển giao

en: --bisect-terms requires 0 or 1 argument
vi: --bisect-terms cần 0 hoặc 1 tham số

en: --bisect-next requires 0 arguments
vi: --bisect-next cần 0 tham số

en: --bisect-log requires 0 arguments
vi: --bisect-log cần 0 tham số

en: no logfile given
vi: chưa chỉ ra tập tin ghi nhật ký

en: git blame [<options>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <file>
vi: git blame [<các tùy chọn>] [<rev-opts>] [<rev>] [--] <tập-tin>

en: <rev-opts> are documented in git-rev-list(1)
vi: <rev-opts> được mô tả trong tài liệu git-rev-list(1)

en: expecting a color: %s
vi: cần một màu: %s

en: must end with a color
vi: phải kết thúc bằng một màu

en: cannot find revision %s to ignore
vi: không thể tìm thấy điểm xét duyệt %s để mà bỏ qua

en: show blame entries as we find them, incrementally
vi: hiển thị các mục “blame” như là chúng ta thấy chúng, tăng dần

en: do not show object names of boundary commits (Default: off)
vi: đừng hiển thị tên đối tượng của những lần chuyển giao biên giới (Mặc định: off)

en: do not treat root commits as boundaries (Default: off)
vi: không coi các lần chuyển giao gốc là giới hạn (Mặc định: off)

en: show work cost statistics
vi: hiển thị thống kê công sức làm việc

en: force progress reporting
vi: ép buộc báo cáo tiến triển công việc

en: show output score for blame entries
vi: hiển thị kết xuất điểm số cho các mục tin “blame”

en: show original filename (Default: auto)
vi: hiển thị tên tập tin gốc (Mặc định: auto)

en: show original linenumber (Default: off)
vi: hiển thị số dòng gốc (Mặc định: off)

en: show in a format designed for machine consumption
vi: hiển thị ở định dạng đã thiết kế cho dùng bằng máy

en: show porcelain format with per-line commit information
vi: hiển thị định dạng “porcelain” với thông tin chuyển giao mỗi dòng

en: use the same output mode as git-annotate (Default: off)
vi: dùng cùng chế độ xuất ra với git-annotate (Mặc định: off)

en: show raw timestamp (Default: off)
vi: hiển thị dấu vết thời gian dạng thô (Mặc định: off)

en: show long commit SHA1 (Default: off)
vi: hiển thị SHA1 của lần chuyển giao dạng dài (Mặc định: off)

en: suppress author name and timestamp (Default: off)
vi: không hiển thị tên tác giả và dấu vết thời gian (Mặc định: off)

en: show author email instead of name (Default: off)
vi: hiển thị thư điện tử của tác giả thay cho tên (Mặc định: off)

en: ignore whitespace differences
vi: bỏ qua các khác biệt do khoảng trắng gây ra

en: ignore <rev> when blaming
vi: bỏ qua <rev> khi blame

en: ignore revisions from <file>
vi: bỏ qua các điểm xét duyệt từ <tập tin>

en: color redundant metadata from previous line differently
vi: siêu dữ liệu dư thừa màu từ dòng trước khác hẳn

en: color lines by age
vi: các dòng màu theo tuổi

en: spend extra cycles to find better match
vi: tiêu thụ thêm năng tài nguyên máy móc để tìm kiếm tốt hơn nữa

en: use revisions from <file> instead of calling git-rev-list
vi: sử dụng các điểm xét duyệt (revision) từ <tập tin> thay vì gọi “git-rev-list”

en: use <file>'s contents as the final image
vi: sử dụng nội dung của <tập tin> như là ảnh cuối cùng

en: score
vi: điểm số

en: find line copies within and across files
vi: tìm các bản sao chép dòng trong và ngang qua tập tin

en: find line movements within and across files
vi: tìm các di chuyển dòng trong và ngang qua tập tin

en: range
vi: vùng

en: process only line range <start>,<end> or function :<funcname>
vi: xử lý chỉ dòng vùng <đầu>,<cuối> hoặc tính năng :<funcname>

en: --progress can't be used with --incremental or porcelain formats
vi: --progress không được dùng cùng với --incremental hay các định dạng porcelain

note: TRANSLATORS: This string is used to tell us the maximum display width for a relative timestamp in "git blame" output.  For C locale, "4 years, 11 months ago", which takes 22 places, is the longest among various forms of relative timestamps, but your language may need more or fewer display columns.
en: 4 years, 11 months ago
vi: 4 năm, 11 tháng trước

en: file %s has only %lu line | file %s has only %lu lines
vi[0]: tập tin %s chỉ có %lu dòng

en: Blaming lines
vi: Các dòng blame

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--merged] [--no-merged]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--merged] [ --no-merged]

en: git branch [<options>] [-f] [--recurse-submodules] <branch-name> [<start-point>]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-f] [--recurse-submodules] <tên-nhánh> [<điểm-đầu>]

en: git branch [<options>] [-l] [<pattern>...]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-l] [<mẫu>...]

en: git branch [<options>] [-r] (-d | -D) <branch-name>...
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r] (-d | -D) <tên-nhánh> …

en: git branch [<options>] (-m | -M) [<old-branch>] <new-branch>
vi: git branch [<các tùy chọn>] (-m | -M) [<nhánh-cũ>] <nhánh-mới>

en: git branch [<options>] (-c | -C) [<old-branch>] <new-branch>
vi: git branch [<các tùy chọn>] (-c | -C) [<nhánh-cũ>] <nhánh-mới>

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--points-at]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--points-at]

en: git branch [<options>] [-r | -a] [--format]
vi: git branch [<các tùy chọn>] [-r | -a] [--format]

en: deleting branch '%s' that has been merged to
             '%s', but not yet merged to HEAD.
vi: đang xóa nhánh “%s” mà nó lại đã được hòa trộn vào
             “%s”, nhưng vẫn chưa được hòa trộn vào HEAD.

en: not deleting branch '%s' that is not yet merged to
             '%s', even though it is merged to HEAD.
vi: không xóa nhánh “%s” cái mà chưa được hòa trộn vào
             “%s”, cho dù là nó đã được hòa trộn vào HEAD.

en: Couldn't look up commit object for '%s'
vi: Không thể tìm kiếm đối tượng chuyển giao cho “%s”

en: The branch '%s' is not fully merged.
    If you are sure you want to delete it, run 'git branch -D %s'.
vi: Nhánh “%s” không được trộn một cách đầy đủ.
    Nếu bạn thực sự muốn xóa nó, thì chạy lệnh “git branch -D %s”.

en: Update of config-file failed
vi: Cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: cannot use -a with -d
vi: không thể dùng tùy chọn -a với -d

en: Couldn't look up commit object for HEAD
vi: Không thể tìm kiếm đối tượng chuyển giao cho HEAD

en: Cannot delete branch '%s' checked out at '%s'
vi: Không thể xóa nhánh “%s” đã được lấy ra tại “%s”

en: remote-tracking branch '%s' not found.
vi: không tìm thấy nhánh theo dõi máy chủ “%s”.

en: branch '%s' not found.
vi: không tìm thấy nhánh “%s”.

en: Deleted remote-tracking branch %s (was %s).
vi: Đã xóa nhánh theo dõi máy chủ "%s" (từng là %s).

en: Deleted branch %s (was %s).
vi: Nhánh “%s” đã bị xóa (từng là %s)

en: unable to parse format string
vi: không thể phân tích chuỗi định dạng

en: could not resolve HEAD
vi: không thể phân giải HEAD

en: HEAD (%s) points outside of refs/heads/
vi: HEAD (%s) chỉ bên ngoài của refs/heads/

en: Branch %s is being rebased at %s
vi: Nhánh %s đang được cải tổ lại tại %s

en: Branch %s is being bisected at %s
vi: Nhánh %s đang được di chuyển phân đôi (bisect) tại %s

en: cannot copy the current branch while not on any.
vi: không thể sao chép nhánh hiện hành trong khi nó chẳng ở đâu cả.

en: cannot rename the current branch while not on any.
vi: không thể đổi tên nhánh hiện hành trong khi nó chẳng ở đâu cả.

en: Invalid branch name: '%s'
vi: Tên nhánh không hợp lệ: “%s”

en: Branch rename failed
vi: Gặp lỗi khi đổi tên nhánh

en: Branch copy failed
vi: Gặp lỗi khi sao chép nhánh

en: Created a copy of a misnamed branch '%s'
vi: Đã tạo một bản sao của nhánh khuyết danh “%s”

en: Renamed a misnamed branch '%s' away
vi: Đã đổi tên nhánh khuyết danh “%s” đi

en: Branch renamed to %s, but HEAD is not updated!
vi: Nhánh bị đổi tên thành %s, nhưng HEAD lại không được cập nhật!

en: Branch is renamed, but update of config-file failed
vi: Nhánh bị đổi tên, nhưng cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: Branch is copied, but update of config-file failed
vi: Nhánh đã được sao chép, nhưng cập nhật tập tin cấu hình gặp lỗi

en: Please edit the description for the branch
      %s
    Lines starting with '%c' will be stripped.
vi: Viết các ghi chú cho nhánh:
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng “%c” sẽ được cắt bỏ.

en: Generic options
vi: Tùy chọn chung

en: show hash and subject, give twice for upstream branch
vi: hiển thị mã băm và chủ đề, đưa ra hai lần cho nhánh thượng nguồn

en: suppress informational messages
vi: không xuất các thông tin

en: set branch tracking configuration
vi: đặt cấu hình thao dõi nhánh

en: do not use
vi: không dùng

en: upstream
vi: thượng nguồn

en: change the upstream info
vi: thay đổi thông tin thượng nguồn

en: unset the upstream info
vi: bỏ đặt thông tin thượng nguồn

en: use colored output
vi: tô màu kết xuất

en: act on remote-tracking branches
vi: thao tác trên nhánh “remote-tracking”

en: print only branches that contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only branches that don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó không chứa lần chuyển giao

en: Specific git-branch actions:
vi: Hành động git-branch:

en: list both remote-tracking and local branches
vi: liệt kê cả nhánh “remote-tracking” và nội bộ

en: delete fully merged branch
vi: xóa một toàn bộ nhánh đã hòa trộn

en: delete branch (even if not merged)
vi: xóa nhánh (cho dù là chưa được hòa trộn)

en: move/rename a branch and its reflog
vi: di chuyển hay đổi tên một nhánh và reflog của nó

en: move/rename a branch, even if target exists
vi: di chuyển hoặc đổi tên một nhánh ngay cả khi đích đã có sẵn

en: copy a branch and its reflog
vi: sao chép một nhánh và reflog của nó

en: copy a branch, even if target exists
vi: sao chép một nhánh ngay cả khi đích đã có sẵn

en: list branch names
vi: liệt kê các tên nhánh

en: show current branch name
vi: hiển thị nhánh hiện hành

en: create the branch's reflog
vi: tạo reflog của nhánh

en: edit the description for the branch
vi: sửa mô tả cho nhánh

en: force creation, move/rename, deletion
vi: buộc tạo, di chuyển/đổi tên, xóa

en: print only branches that are merged
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó được hòa trộn

en: print only branches that are not merged
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó không được hòa trộn

en: list branches in columns
vi: liệt kê các nhánh trong các cột

en: object
vi: đối tượng

en: print only branches of the object
vi: chỉ hiển thị các nhánh của đối tượng

en: sorting and filtering are case insensitive
vi: sắp xếp và lọc là phân biệt HOA thường

en: recurse through submodules
vi: đệ quy xuyên qua mô-đun con

en: format to use for the output
vi: định dạng sẽ dùng cho đầu ra

en: Failed to resolve HEAD as a valid ref.
vi: Gặp lỗi khi phân giải HEAD như là một tham chiếu hợp lệ.

en: HEAD not found below refs/heads!
vi: Không tìm thấy HEAD ở dưới refs/heads!

en: branch with --recurse-submodules can only be used if submodule.propagateBranches is enabled
vi: nhánh với --recurse-submodules chỉ có thể được sử dụng nếu submodule.propagateBranches được kích hoạt

en: --recurse-submodules can only be used to create branches
vi: --recurse-submodules chỉ có thể được sử dụng để tạo ra các nhánh

en: branch name required
vi: cần chỉ ra tên nhánh

en: Cannot give description to detached HEAD
vi: Không thể đưa ra mô tả HEAD đã tách rời

en: cannot edit description of more than one branch
vi: không thể sửa mô tả cho nhiều hơn một nhánh

en: No commit on branch '%s' yet.
vi: Vẫn chưa chuyển giao trên nhánh “%s”.

en: No branch named '%s'.
vi: Không có nhánh nào có tên “%s”.

en: too many branches for a copy operation
vi: quá nhiều nhánh dành cho thao tác sao chép

en: too many arguments for a rename operation
vi: quá nhiều tham số cho thao tác đổi tên

en: too many arguments to set new upstream
vi: quá nhiều tham số để đặt thượng nguồn mới

en: could not set upstream of HEAD to %s when it does not point to any branch.
vi: không thể đặt thượng nguồn của HEAD thành %s khi mà nó chẳng chỉ đến nhánh nào cả.

en: no such branch '%s'
vi: không có nhánh nào như thế “%s”

en: branch '%s' does not exist
vi: chưa có nhánh “%s”

en: too many arguments to unset upstream
vi: quá nhiều tham số để bỏ đặt thượng nguồn

en: could not unset upstream of HEAD when it does not point to any branch.
vi: không thể bỏ đặt thượng nguồn của HEAD không chỉ đến một nhánh nào cả.

en: Branch '%s' has no upstream information
vi: Nhánh “%s” không có thông tin thượng nguồn

en: The -a, and -r, options to 'git branch' do not take a branch name.
    Did you mean to use: -a|-r --list <pattern>?
vi: Hai tùy chọn -a và -r áp dụng cho lệnh “git branch” không nhận một tên nhánh.
    Có phải ý bạn là dùng: -a|-r --list <mẫu>?

en: the '--set-upstream' option is no longer supported. Please use '--track' or '--set-upstream-to' instead.
vi: tùy chọn --set-upstream đã không còn được hỗ trợ nữa. Vui lòng dùng “--track” hoặc “--set-upstream-to” để thay thế.

en: git version:
vi: phiên bản git:

en: uname() failed with error '%s' (%d)
vi: uname() gặp lỗi “%s” (%d)

en: compiler info:
vi: thông tin trình biên dịch:

en: libc info:
vi: thông tin libc:

en: not run from a git repository - no hooks to show
vi: không chạy từ một kho git - nên chẳng có móc nào để mà hiển thị cả

en: git bugreport [-o|--output-directory <file>] [-s|--suffix <format>]
vi: git bugreport [-o|--output-directory <tập_tin>] [-s|--suffix <định_dạng>]

en: Thank you for filling out a Git bug report!
    Please answer the following questions to help us understand your issue.
    
    What did you do before the bug happened? (Steps to reproduce your issue)
    
    What did you expect to happen? (Expected behavior)
    
    What happened instead? (Actual behavior)
    
    What's different between what you expected and what actually happened?
    
    Anything else you want to add:
    
    Please review the rest of the bug report below.
    You can delete any lines you don't wish to share.
vi: Cảm ơn bạn đã tạo một báo cáo lỗi Git!
    Vui lòng trả lời các câu hỏi sau để giúp chúng tôi hiểu vấn đề của bạn.
    
    Bạn đã làm gì trước khi lỗi xảy ra? (Các bước để tái tạo sự cố của bạn)
    
    Điều bạn mong muốn xảy ra? (Hành vi dự kiến)
    
    Điều gì đã xảy ra thay thế? (Hành vi thực tế)
    
    Có gì khác biệt giữa những gì bạn mong đợi và những gì thực sự xảy ra?
    
    Bất kỳ thứ gì khác bạn muốn thêm:
    
    Vui lòng xen xét phần còn lại của báo cáo lỗi bên dưới.
    Bạn có thể xóa bất kỳ dòng nào bạn không muốn chia sẻ.

en: specify a destination for the bugreport file
vi: chỉ định thư mục định để tạo tập tin báo cáo lỗi

en: specify a strftime format suffix for the filename
vi: chỉ định chuỗi định dạng thời gian strftime dùng làm hậu tố cho tên tập tin

en: could not create leading directories for '%s'
vi: không thể tạo các thư mục dẫn đầu cho “%s”

en: System Info
vi: Thông tin hệ thống

en: Enabled Hooks
vi: Các Móc đã được bật

en: unable to write to %s
vi: không thể ghi vào %s

en: Created new report at '%s'.
vi: Đã tạo báo cáo mới tại “%s”

en: git bundle create [<options>] <file> <git-rev-list args>
vi: git bundle create [<các tùy chọn>] <tập_tin> <git-rev-list args>

en: git bundle verify [<options>] <file>
vi: git bundle verify [<các tùy chọn>] <tập-tin>

en: git bundle list-heads <file> [<refname>...]
vi: git bundle list-heads <tập tin> [<tên tham chiếu>…]

en: git bundle unbundle <file> [<refname>...]
vi: git bundle unbundle <tập tin> [<tên tham chiếu>…]

en: do not show progress meter
vi: không hiển thị bộ đo tiến trình

en: show progress meter
vi: hiển thị bộ đo tiến trình

en: show progress meter during object writing phase
vi: hiển thị bộ đo tiến triển trong suốt pha ghi đối tượng

en: similar to --all-progress when progress meter is shown
vi: tương tự --all-progress khi bộ đo tiến trình được xuất hiện

en: specify bundle format version
vi: chỉ điịnh định dạng cho bundle

en: Need a repository to create a bundle.
vi: Cần một kho chứa để có thể tạo một bundle.

en: do not show bundle details
vi: không hiển thị chi tiết bundle (bó)

en: %s is okay
vi: “%s” tốt

en: Need a repository to unbundle.
vi: Cần một kho chứa để có thể giải nén một bundle.

en: Unbundling objects
vi: Tháo rời các đối tượng

en: Unknown subcommand: %s
vi: Không hiểu câu lệnh con: %s

en: cannot read object %s '%s'
vi: không thể đọc đối tượng %s “%s”

en: flush is only for --buffer mode
vi: flush chỉ dành cho chế độ --buffer

en: empty command in input
vi: lệnh thực thi trống rỗng trong đầu vào

en: whitespace before command: '%s'
vi: có khoảng trắng trước lệnh: '%s'

en: %s requires arguments
vi: %s cần các tham số

en: %s takes no arguments
vi: %s không nhận tham số

en: unknown command: '%s'
vi: không hiểu câu lệnh: '%s'

en: only one batch option may be specified
vi: chỉ một tùy chọn batch được chỉ ra

en: git cat-file <type> <object>
vi: git cat-file <kiểu> <đối tượng>

en: git cat-file (-e | -p) <object>
vi: git cat-file (-e | -p) <đối tượng>

en: git cat-file (-t | -s) [--allow-unknown-type] <object>
vi: git cat-file (-t | -s) [--allow-unknown-type] <đối_tượng>

en: Check object existence or emit object contents
vi: Kiểm tra đối tượng có sẵn hay không hoặc phát nội dung của đối tượng

en: check if <object> exists
vi: không tra xem <đối tượng> có sẵn hay không

en: pretty-print <object> content
vi: in nội dung <đối tượng> dạng dễ đọc

en: Emit [broken] object attributes
vi: Phát các thuộc tính đối tượng [hỏng]

en: show object type (one of 'blob', 'tree', 'commit', 'tag', ...)
vi: hiển thị kiểu của đối tượng (là một trong số 'blob', 'tree', 'commit', 'tag', ...)

en: show object size
vi: hiển thị kích thước đối tượng

en: allow -s and -t to work with broken/corrupt objects
vi: cho phép -s và -t để làm việc với các đối tượng sai/hỏng

en: Batch objects requested on stdin (or --batch-all-objects)
vi: Đã yêu cầu các đối tượng batch trên đầu vào tiêu chuẩn stdin (hoặc --batch-all-objects)

en: show full <object> or <rev> contents
vi: hiển thị đầy đủ nội dung <object> hay <rev>

en: like --batch, but don't emit <contents>
vi: giống --batch, nhưng không phát ra <contents>

en: read commands from stdin
vi: đọc các lệnh từ đầu vào tiêu chuẩn

en: with --batch[-check]: ignores stdin, batches all known objects
vi: với --batch[-check]: bỏ qua đầu vào tiêu chuẩn stdin, batch mọi đối tượng đã biết

en: Change or optimize batch output
vi: Thay đổi hay tối ưu hóa đầu ra batch

en: buffer --batch output
vi: đệm kết xuất --batch

en: follow in-tree symlinks
vi: theo liên kết mềm trong-cây

en: do not order objects before emitting them
vi: đừng sắp xếp các đối tượng trước khi phát chúng

en: Emit object (blob or tree) with conversion or filter (stand-alone, or with batch)
vi: Phát đối tượng (blob hoặc cây) với bộ chuyển đổi hoặc bộ lọc (stand-alone, hoặc với batch)

en: run textconv on object's content
vi: chạy lệnh textconv trên nội dung của đối tượng

en: run filters on object's content
vi: chạy các bộ lọc nội dung của đối tượng

en: use a <path> for (--textconv | --filters); Not with 'batch'
vi: dùng một </đường/dẫn/> rõ ràng cho (--textconv/--filters); Không với 'batch'

en: '%s=<%s>' needs '%s' or '%s'
vi: '%s=<%s>' cần '%s' hoặc '%s'

en: '%s' requires a batch mode
vi: “%s” cần một chế độ batch

en: '-%c' is incompatible with batch mode
vi: '-%c' là xung khắc với chế độ batch

en: batch modes take no arguments
vi: chế độ batch không nhận các đối số

en: <rev> required with '%s'
vi: cần <rev> với '%s'

en: <object> required with '-%c'
vi: cần <object> với '-%c'

en: too many arguments
vi: có quá nhiều đối số

en: only two arguments allowed in <type> <object> mode, not %d
vi: chỉ hai đối số được phép trong chế độ <type> <object>, không phải %d

en: git check-attr [-a | --all | <attr>...] [--] <pathname>...
vi: git check-attr [-a | --all | <attr>…] [--] tên-đường-dẫn…

en: git check-attr --stdin [-z] [-a | --all | <attr>...]
vi: git check-attr --stdin [-z] [-a | --all | <attr>…]

en: report all attributes set on file
vi: báo cáo tất cả các thuộc tính đặt trên tập tin

en: use .gitattributes only from the index
vi: chỉ dùng .gitattributes từ bảng mục lục

en: read file names from stdin
vi: đọc tên tập tin từ đầu vào tiêu chuẩn

en: terminate input and output records by a NUL character
vi: chấm dứt các bản ghi vào và ra bằng ký tự NULL

en: suppress progress reporting
vi: chặn các báo cáo tiến trình hoạt động

en: show non-matching input paths
vi: hiển thị những đường dẫn đầu vào không khớp với mẫu

en: ignore index when checking
vi: bỏ qua mục lục khi kiểm tra

en: cannot specify pathnames with --stdin
vi: không thể chỉ định các tên đường dẫn với --stdin

en: -z only makes sense with --stdin
vi: -z chỉ hợp lý với --stdin

en: no path specified
vi: chưa chỉ ra đường dẫn

en: --quiet is only valid with a single pathname
vi: --quiet chỉ hợp lệ với tên đường dẫn đơn

en: cannot have both --quiet and --verbose
vi: không thể dùng cả hai tùy chọn --quiet và --verbose

en: --non-matching is only valid with --verbose
vi: tùy-chọn --non-matching chỉ hợp lệ khi dùng với --verbose

en: git check-mailmap [<options>] <contact>...
vi: git check-mailmap [<các tùy chọn>] <danh-bạ>…

en: also read contacts from stdin
vi: đồng thời đọc các danh bạ từ đầu vào tiêu chuẩn

en: unable to parse contact: %s
vi: không thể phân tích danh bạ: “%s”

en: no contacts specified
vi: chưa chỉ ra danh bạ

en: git checkout--worker [<options>]
vi: git checkout--worker [<các tùy chọn>]

en: string
vi: chuỗi

en: when creating files, prepend <string>
vi: khi tạo các tập tin, nối thêm <chuỗi>

en: git checkout-index [<options>] [--] [<file>...]
vi: git checkout-index [<các tùy chọn>] [--] [<tập-tin>…]

en: stage should be between 1 and 3 or all
vi: stage nên giữa 1 và 3 hay all

en: check out all files in the index
vi: lấy ra toàn bộ các tập tin trong bảng mục lục

en: do not skip files with skip-worktree set
vi: đừng bỏ qua các tập tin với skip-worktree được đặt

en: force overwrite of existing files
vi: ép buộc ghi đè lên tập tin đã sẵn có từ trước

en: no warning for existing files and files not in index
vi: không cảnh báo cho những tập tin tồn tại và không có trong bảng mục lục

en: don't checkout new files
vi: không checkout các tập tin mới

en: update stat information in the index file
vi: cập nhật thông tin thống kê trong tập tin lưu bảng mục lục mới

en: read list of paths from the standard input
vi: đọc danh sách đường dẫn từ đầu vào tiêu chuẩn

en: write the content to temporary files
vi: ghi nội dung vào tập tin tạm

en: copy out the files from named stage
vi: sao chép ra các tập tin từ bệ phóng có tên

en: git checkout [<options>] <branch>
vi: git checkout [<các tùy chọn>] <nhánh>

en: git checkout [<options>] [<branch>] -- <file>...
vi: git checkout [<các tùy chọn>] [<nhánh>] -- <tập-tin>…

en: git switch [<options>] [<branch>]
vi: git switch [<các tùy chọn>] [<nhánh>]

en: git restore [<options>] [--source=<branch>] <file>...
vi: git restore [<các tùy chọn>] [--source=<nhánh>] <tập tin>…

en: path '%s' does not have our version
vi: đường dẫn “%s” không có các phiên bản của chúng ta

en: path '%s' does not have their version
vi: đường dẫn “%s” không có các phiên bản của chúng

en: path '%s' does not have all necessary versions
vi: đường dẫn “%s” không có tất cả các phiên bản cần thiết

en: path '%s' does not have necessary versions
vi: đường dẫn “%s” không có các phiên bản cần thiết

en: path '%s': cannot merge
vi: đường dẫn “%s”: không thể hòa trộn

en: Unable to add merge result for '%s'
vi: Không thể thêm kết quả hòa trộn cho “%s”

en: Recreated %d merge conflict | Recreated %d merge conflicts
vi[0]: Đã tạo lại %d xung đột hòa trộn

en: Updated %d path from %s | Updated %d paths from %s
vi[0]: Đã cập nhật đường dẫn %d từ %s

en: Updated %d path from the index | Updated %d paths from the index
vi[0]: Đã cập nhật đường dẫn %d từ mục lục

en: '%s' cannot be used with updating paths
vi: không được dùng “%s” với các đường dẫn cập nhật

en: Cannot update paths and switch to branch '%s' at the same time.
vi: Không thể cập nhật các đường dẫn và chuyển đến nhánh “%s” cùng một lúc.

en: neither '%s' or '%s' is specified
vi: không chỉ định “%s” cũng không “%s”

en: '%s' must be used when '%s' is not specified
vi: phải có “%s” khi không chỉ định “%s”

en: '%s' or '%s' cannot be used with %s
vi: “%s” hay “%s” không thể được sử dụng với %s

en: path '%s' is unmerged
vi: đường dẫn “%s” không được hòa trộn

en: you need to resolve your current index first
vi: bạn cần phải giải quyết bảng mục lục hiện tại của bạn trước đã

en: cannot continue with staged changes in the following files:
    %s
vi: không thể tiếp tục với các thay đổi đã được đưa lên bệ phóng trong các dòng sau:
    %s

en: Can not do reflog for '%s': %s
vi: Không thể thực hiện reflog cho “%s”: %s

en: HEAD is now at
vi: HEAD hiện giờ tại

en: unable to update HEAD
vi: không thể cập nhật HEAD

en: Reset branch '%s'
vi: Đặt lại nhánh “%s”

en: Already on '%s'
vi: Đã sẵn sàng trên “%s”

en: Switched to and reset branch '%s'
vi: Đã chuyển tới và đặt lại nhánh “%s”

en: Switched to a new branch '%s'
vi: Đã chuyển đến nhánh mới “%s”

en: Switched to branch '%s'
vi: Đã chuyển đến nhánh “%s”

en:  ... and %d more.
vi:  … và nhiều hơn %d.

en: Warning: you are leaving %d commit behind, not connected to
    any of your branches:
    
    %s
     | Warning: you are leaving %d commits behind, not connected to
    any of your branches:
    
    %s
vi[0]: Cảnh báo: bạn đã rời bỏ %d lần chuyển giao lại đằng sau, không được kết nối đến
    bất kỳ nhánh nào của bạn:
    
    %s

en: If you want to keep it by creating a new branch, this may be a good time
    to do so with:
    
     git branch <new-branch-name> %s
    
     | If you want to keep them by creating a new branch, this may be a good time
    to do so with:
    
     git branch <new-branch-name> %s
vi[0]: Nếu bạn muốn giữ (chúng) nó bằng cách tạo ra một nhánh mới, đây có lẽ là
    một thời điểm thích hợp để làm thế bằng lệnh:
    
     git branch <tên_nhánh_mới> %s

en: internal error in revision walk
vi: lỗi nội bộ trong khi di chuyển qua các điểm xét duyệt

en: Previous HEAD position was
vi: Vị trí trước kia của HEAD là

en: You are on a branch yet to be born
vi: Bạn tại nhánh mà nó chưa hề được sinh ra

en: '%s' could be both a local file and a tracking branch.
    Please use -- (and optionally --no-guess) to disambiguate
vi: “%s” không thể là cả tập tin nội bộ và một nhánh theo dõi.
    Vui long dùng -- (và tùy chọn thêm --no-guess) để tránh lẫn lộn

en: If you meant to check out a remote tracking branch on, e.g. 'origin',
    you can do so by fully qualifying the name with the --track option:
    
        git checkout --track origin/<name>
    
    If you'd like to always have checkouts of an ambiguous <name> prefer
    one remote, e.g. the 'origin' remote, consider setting
    checkout.defaultRemote=origin in your config.
vi: Nếu ý bạn là lấy ra nhánh máy chủ được theo dõi, ví dụ “origin”,
    bạn có thể làm như vậy bằng cách chỉ định đầy đủ tên với tùy chọn --track:
    
        git checkout --track origin/<tên>
    
    Nếu bạn muốn luôn lấy ra từ một <tên> một máy chủ ưa thích
    chưa rõ ràng, ví dụ máy chủ “origin”, cân nhắc cài đặt
    checkout.defaultRemote=origin trong cấu hình của bạn.

en: '%s' matched multiple (%d) remote tracking branches
vi: “%s” khớp với nhiều (%d) nhánh máy chủ được theo dõi

en: only one reference expected
vi: chỉ cần một tham chiếu

en: only one reference expected, %d given.
vi: chỉ cần một tham chiếu, nhưng lại đưa ra %d.

en: invalid reference: %s
vi: tham chiếu không hợp lệ: %s

en: reference is not a tree: %s
vi: tham chiếu không phải là một cây:%s

en: a branch is expected, got tag '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại nhận được thẻ “%s”

en: a branch is expected, got remote branch '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại nhận được nhánh máy phục vụ “%s”

en: a branch is expected, got '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại nhận được “%s”

en: a branch is expected, got commit '%s'
vi: cần một nhánh, nhưng lại nhận được “%s”

en: If you want to detach HEAD at the commit, try again with the --detach option.
vi: Nếu bạn muốn tách rời HEAD ở lần chuyển giao, hay thử lại với tùy chọn --detach.

en: cannot switch branch while merging
    Consider "git merge --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi đang hòa trộn
    Cân nhắc dung "git merge --quit" hoặc "git worktree add".

en: cannot switch branch in the middle of an am session
    Consider "git am --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhanh ở giữa một phiên am
    Cân nhắc dùng "git am --quit" hoặc "git worktree add".

en: cannot switch branch while rebasing
    Consider "git rebase --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi cải tổ
    Cân nhắc dùng "git rebase --quit" hay "git worktree add".

en: cannot switch branch while cherry-picking
    Consider "git cherry-pick --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi  cherry-picking
    Cân nhắc dùng "git cherry-pick --quit" hay "git worktree add".

en: cannot switch branch while reverting
    Consider "git revert --quit" or "git worktree add".
vi: không thể chuyển nhánh trong khi hoàn nguyên
    Cân nhắc dùng "git revert --quit" hoặc "git worktree add".

en: you are switching branch while bisecting
vi: bạn hiện tại đang thực hiện việc chuyển nhánh trong khi đang di chuyển nửa bước

en: paths cannot be used with switching branches
vi: các đường dẫn không thể dùng cùng với các nhánh chuyển

en: '%s' cannot be used with switching branches
vi: “%s” không thể được sử dụng với các nhánh chuyển

en: '%s' cannot be used with '%s'
vi: “%s” không thể được dùng với “%s”

en: '%s' cannot take <start-point>
vi: “%s” không thể nhận <điểm-đầu>

en: Cannot switch branch to a non-commit '%s'
vi: Không thể chuyển nhánh đến một thứ không phải là lần chuyển giao “%s”

en: missing branch or commit argument
vi: thiếu tham số là nhánh hoặc lần chuyển giao

en: perform a 3-way merge with the new branch
vi: thực hiện hòa trộn kiểu 3-way với nhánh mới

en: style
vi: kiểu

en: conflict style (merge, diff3, or zdiff3)
vi: xung đột kiểu (hòa trộn, diff3 hoặc zdiff3)

en: detach HEAD at named commit
vi: rời bỏ HEAD tại lần chuyển giao theo tên

en: force checkout (throw away local modifications)
vi: ép buộc lấy ra (bỏ đi những thay đổi nội bộ)

en: new-branch
vi: nhánh-mới

en: new unparented branch
vi: nhánh không cha mới

en: update ignored files (default)
vi: cập nhật các tập tin bị bỏ qua (mặc định)

en: do not check if another worktree is holding the given ref
vi: không kiểm tra nếu cây làm việc khác đang giữ tham chiếu đã cho

en: checkout our version for unmerged files
vi: lấy ra (checkout) phiên bản của chúng ta cho các tập tin chưa được hòa trộn

en: checkout their version for unmerged files
vi: lấy ra (checkout) phiên bản của chúng họ cho các tập tin chưa được hòa trộn

en: do not limit pathspecs to sparse entries only
vi: không giới hạn đặc tả đường dẫn thành chỉ các mục rải rác

en: options '-%c', '-%c', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '-%c', '-%c' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: --track needs a branch name
vi: --track cần tên một nhánh

en: missing branch name; try -%c
vi: thiếu tên nhánh; hãy thử -%c

en: could not resolve %s
vi: không thể phân giải “%s”

en: invalid path specification
vi: đường dẫn đã cho không hợp lệ

en: '%s' is not a commit and a branch '%s' cannot be created from it
vi: “%s” không phải là một lần chuyển giao và một nhánh'%s” không thể được tạo từ đó

en: git checkout: --detach does not take a path argument '%s'
vi: git checkout: --detach không nhận một đối số đường dẫn “%s”

en: git checkout: --ours/--theirs, --force and --merge are incompatible when
    checking out of the index.
vi: git checkout: --ours/--theirs, --force và --merge là xung khắc với nhau khi
    checkout bảng mục lục (index).

en: you must specify path(s) to restore
vi: bạn phải chỉ định các thư mục muốn hồi phục

en: branch
vi: nhánh

en: create and checkout a new branch
vi: tạo và checkout một nhánh mới

en: create/reset and checkout a branch
vi: tạo/đặt_lại và checkout một nhánh

en: create reflog for new branch
vi: tạo reflog cho nhánh mới

en: second guess 'git checkout <no-such-branch>' (default)
vi: gợi ý thứ hai “git checkout <không-nhánh-nào-như-vậy>” (mặc định)

en: use overlay mode (default)
vi: dùng chế độ che phủ (mặc định)

en: create and switch to a new branch
vi: tạo và chuyển đến một nhánh mới

en: create/reset and switch to a branch
vi: tạo/đặt_lại và chuyển đến một nhánh

en: second guess 'git switch <no-such-branch>'
vi: gợi ý thứ hai "git switch <không-nhánh-nào-như-vậy>"

en: throw away local modifications
vi: vứt bỏ các sửa đổi địa phương

en: which tree-ish to checkout from
vi: lấy ra từ tree-ish nào

en: restore the index
vi: phục hồi bảng mục lục

en: restore the working tree (default)
vi: phục hồi cây làm việc (mặc định)

en: ignore unmerged entries
vi: bỏ qua những thứ chưa hòa trộn: %s

en: use overlay mode
vi: dùng chế độ che phủ

en: git clean [-d] [-f] [-i] [-n] [-q] [-e <pattern>] [-x | -X] [--] <paths>...
vi: git clean [-d] [-f] [-i] [-n] [-q] [-e <mẫu>] [-x | -X] [--] </các/đường/dẫn>…

en: Removing %s
vi: Đang gỡ bỏ %s

en: Would remove %s
vi: Có thể gỡ bỏ %s

en: Skipping repository %s
vi: Đang bỏ qua kho chứa %s

en: Would skip repository %s
vi: Nên bỏ qua kho chứa %s

en: failed to remove %s
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ %s

en: could not lstat %s
vi: không thể lấy thông tin thống kê đầy đủ của %s

en: Refusing to remove current working directory
vi: Từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại

en: Would refuse to remove current working directory
vi: Nên từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại

en: Prompt help:
    1          - select a numbered item
    foo        - select item based on unique prefix
               - (empty) select nothing
vi: Trợ giúp về nhắc:
    1          - chọn một mục được đánh số
    foo        - chọn mục trên cơ sở tiền tố duy nhất
               - (để trống) không chọn gì cả

en: Prompt help:
    1          - select a single item
    3-5        - select a range of items
    2-3,6-9    - select multiple ranges
    foo        - select item based on unique prefix
    -...       - unselect specified items
    *          - choose all items
               - (empty) finish selecting
vi: Trợ giúp về nhắc:
    1          - chọn một mục đơn
    3-5        - chọn một vùng
    2-3,6-9    - chọn nhiều vùng
    foo        - chọn mục dựa trên tiền tố duy nhất
    -…         - không chọn các mục đã chỉ ra
    *          - chọn tất
               - (để trống) kết thúc việc chọn

en: Huh (%s)?
vi: Hả (%s)?

en: Input ignore patterns>>
vi: Mẫu để lọc các tập tin đầu vào cần lờ đi>>

en: WARNING: Cannot find items matched by: %s
vi: CẢNH BÁO: Không tìm thấy các mục được khớp bởi: %s

en: Select items to delete
vi: Chọn mục muốn xóa

note: TRANSLATORS: Make sure to keep [y/N] as is
en: Remove %s [y/N]?
vi: Xóa bỏ “%s” [y/N]?

en: clean               - start cleaning
    filter by pattern   - exclude items from deletion
    select by numbers   - select items to be deleted by numbers
    ask each            - confirm each deletion (like "rm -i")
    quit                - stop cleaning
    help                - this screen
    ?                   - help for prompt selection
vi: clean               - bắt đầu dọn dẹp
    filter by pattern   - loại trừ các mục khỏi việc xóa
    select by numbers   - chọn các mục cần xóa bằng số
    ask each            - xác nhận trước mỗi lần xóa (giống như "rm -i")
    quit                - dừng việc dọn dẹp lại
    help                - hiển thị chính trợ giúp này
    ?                   - trợ giúp dành cho chọn bằng cách nhắc

en: Would remove the following item: | Would remove the following items:
vi[0]: Có muốn gỡ bỏ (các) mục sau đây không:

en: No more files to clean, exiting.
vi: Không còn tập-tin nào để dọn dẹp, đang thoát ra.

en: do not print names of files removed
vi: không hiển thị tên của các tập tin đã gỡ bỏ

en: force
vi: ép buộc

en: interactive cleaning
vi: dọn bằng kiểu tương tác

en: remove whole directories
vi: gỡ bỏ toàn bộ thư mục

en: pattern
vi: mẫu

en: add <pattern> to ignore rules
vi: thêm <mẫu> vào trong qui tắc bỏ qua

en: remove ignored files, too
vi: đồng thời gỡ bỏ cả các tập tin bị bỏ qua

en: remove only ignored files
vi: chỉ gỡ bỏ những tập tin bị bỏ qua

en: clean.requireForce set to true and neither -i, -n, nor -f given; refusing to clean
vi: clean.requireForce được đặt thành true và không đưa ra tùy chọn -i, -n mà cũng không -f; từ chối lệnh dọn dẹp (clean)

en: clean.requireForce defaults to true and neither -i, -n, nor -f given; refusing to clean
vi: clean.requireForce mặc định được đặt là true và không đưa ra tùy chọn -i, -n mà cũng không -f; từ chối lệnh dọn dẹp (clean)

en: -x and -X cannot be used together
vi: -x và -X không thể dùng cùng nhau

en: git clone [<options>] [--] <repo> [<dir>]
vi: git clone [<các tùy chọn>] [--] <kho> [<t.mục>]

en: don't clone shallow repository
vi: đừng nhân bản từ kho nông

en: don't create a checkout
vi: không tạo một checkout

en: create a bare repository
vi: tạo kho thuần

en: create a mirror repository (implies bare)
vi: tạo kho bản sao (ý là kho thuần)

en: to clone from a local repository
vi: để nhân bản từ kho nội bộ

en: don't use local hardlinks, always copy
vi: không sử dụng liên kết cứng nội bộ, luôn sao chép

en: setup as shared repository
vi: cài đặt đây là kho chia sẻ

en: pathspec
vi: đặc-tả-đường-dẫn

en: initialize submodules in the clone
vi: khởi tạo mô-đun-con trong bản sao

en: number of submodules cloned in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được nhân bản đồng thời

en: template-directory
vi: thư-mục-mẫu

en: directory from which templates will be used
vi: thư mục mà tại đó các mẫu sẽ được dùng

en: reference repository
vi: kho tham chiếu

en: use --reference only while cloning
vi: chỉ dùng --reference khi nhân bản

en: name
vi: tên

en: use <name> instead of 'origin' to track upstream
vi: dùng <tên> thay cho “origin” để theo dõi thượng nguồn

en: checkout <branch> instead of the remote's HEAD
vi: lấy ra <nhánh> thay cho HEAD của máy chủ

en: path to git-upload-pack on the remote
vi: đường dẫn đến git-upload-pack trên máy chủ

en: depth
vi: độ-sâu

en: create a shallow clone of that depth
vi: tạo bản sao không đầy đủ cho mức sâu đã cho

en: time
vi: thời-gian

en: create a shallow clone since a specific time
vi: tạo bản sao không đầy đủ từ thời điểm đã cho

en: revision
vi: điểm xét duyệt

en: deepen history of shallow clone, excluding rev
vi: làm sâu hơn lịch sử của bản sao shallow, bằng điểm xét duyệt loại trừ

en: clone only one branch, HEAD or --branch
vi: chỉ nhân bản một nhánh, HEAD hoặc --branch

en: don't clone any tags, and make later fetches not to follow them
vi: đứng có nhân bản bất kỳ nhánh nào, và làm cho những lần lấy về sau không theo chúng nữa

en: any cloned submodules will be shallow
vi: mọi mô-đun-con nhân bản sẽ là shallow (nông)

en: separate git dir from working tree
vi: không dùng chung thư mục dành riêng cho git và thư mục làm việc

en: key=value
vi: khóa=giá_trị

en: set config inside the new repository
vi: đặt cấu hình bên trong một kho chứa mới

en: server-specific
vi: đặc-tả-máy-phục-vụ

en: option to transmit
vi: tùy chọn để chuyển giao

en: use IPv4 addresses only
vi: chỉ dùng địa chỉ IPv4

en: use IPv6 addresses only
vi: chỉ dùng địa chỉ IPv6

en: apply partial clone filters to submodules
vi: áp dụng các bộ lọc nhân bản một phần cho mô-đun-con

en: any cloned submodules will use their remote-tracking branch
vi: mọi mô-đun-con nhân bản sẽ dung nhánh theo dõi máy chủ của chúng

en: initialize sparse-checkout file to include only files at root
vi: khởi tạo tập tin sparse-checkout để bao gồm chỉ các tập tin ở gốc

en: info: Could not add alternate for '%s': %s
vi: thông tin: không thể thêm thay thế cho “%s”: %s

en: failed to stat '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy thống kê về “%s”

en: %s exists and is not a directory
vi: %s có tồn tại nhưng lại không phải là một thư mục

en: failed to start iterator over '%s'
vi: gặp lỗi khi bắt đầu lặp qua “%s”

en: failed to unlink '%s'
vi: gặp lỗi khi bỏ liên kết (unlink) “%s”

en: failed to create link '%s'
vi: gặp lỗi khi tạo được liên kết mềm %s

en: failed to copy file to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép tập tin và “%s”

en: failed to iterate over '%s'
vi: gặp lỗi khi lặp qua “%s”

en: done.
vi: hoàn tất.

en: Clone succeeded, but checkout failed.
    You can inspect what was checked out with 'git status'
    and retry with 'git restore --source=HEAD :/'
vi: Việc nhân bản thành công, nhưng checkout gặp lỗi.
    Bạn kiểm tra kỹ xem cái gì được lấy ra bằng lệnh “git status”
    và thử lấy ra với lệnh “git restore --source=HEAD :/”

en: Could not find remote branch %s to clone.
vi: Không tìm thấy nhánh máy chủ %s để nhân bản (clone).

en: remote did not send all necessary objects
vi: máy chủ đã không gửi tất cả các đối tượng cần thiết

en: unable to update %s
vi: không thể cập nhật %s

en: failed to initialize sparse-checkout
vi: gặp lỗi khi khởi tạo sparse-checkout

en: remote HEAD refers to nonexistent ref, unable to checkout.
vi: refers HEAD máy chủ  chỉ đến ref không tồn tại, không thể lấy ra.

en: unable to checkout working tree
vi: không thể lấy ra (checkout) cây làm việc

en: unable to write parameters to config file
vi: không thể ghi các tham số vào tập tin cấu hình

en: cannot repack to clean up
vi: không thể đóng gói để dọn dẹp

en: cannot unlink temporary alternates file
vi: không thể bỏ liên kết tập tin thay thế tạm thời

en: Too many arguments.
vi: Có quá nhiều đối số.

en: You must specify a repository to clone.
vi: Bạn phải chỉ định một kho để mà nhân bản (clone).

en: options '%s' and '%s %s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', và '%s %s' không thể dùng cùng nhau

en: repository '%s' does not exist
vi: kho chứa “%s” chưa tồn tại

en: depth %s is not a positive number
vi: độ sâu %s không phải là một số nguyên dương

en: destination path '%s' already exists and is not an empty directory.
vi: đường dẫn đích “%s” đã có từ trước và không phải là một thư mục rỗng.

en: repository path '%s' already exists and is not an empty directory.
vi: đường dẫn kho chứa “%s” đã có từ trước và không phải là một thư mục rỗng.

en: working tree '%s' already exists.
vi: cây làm việc “%s” đã sẵn tồn tại rồi.

en: could not create leading directories of '%s'
vi: không thể tạo các thư mục dẫn đầu của “%s”

en: could not create work tree dir '%s'
vi: không thể tạo cây thư mục làm việc dir “%s”

en: Cloning into bare repository '%s'...
vi: Đang nhân bản thành kho chứa bare “%s”…

en: Cloning into '%s'...
vi: Đang nhân bản thành “%s”…

en: clone --recursive is not compatible with both --reference and --reference-if-able
vi: nhân bản --recursive không tương thích với cả hai --reference và --reference-if-able

en: '%s' is not a valid remote name
vi: “%s” không phải tên máy chủ hợp lệ

en: --depth is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --depth bị lờ đi khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --shallow-since is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --shallow-since bị lờ đi khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --shallow-exclude is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --shallow-exclude bị lờ đi khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: --filter is ignored in local clones; use file:// instead.
vi: --filter bị lờ đi khi nhân bản nội bộ; hãy sử dụng file:// để thay thế.

en: source repository is shallow, reject to clone.
vi: kho nguồn là nông, nên bỏ từ chối nhân bản.

en: source repository is shallow, ignoring --local
vi: kho nguồn là nông, nên bỏ qua --local

en: --local is ignored
vi: --local bị lờ đi

en: cannot clone from filtered bundle
vi: không thể nhân bản từ bundle được lọc ra

en: remote transport reported error
vi: vận chuyển máy mạng đã báo cáo lỗi

en: Remote branch %s not found in upstream %s
vi: Nhánh máy chủ %s không tìm thấy trong thượng nguồn %s

en: You appear to have cloned an empty repository.
vi: Bạn hình như là đã nhân bản một kho trống rỗng.

en: git column [<options>]
vi: git column [<các tùy chọn>]

en: lookup config vars
vi: tìm kiếm biến cấu hình

en: layout to use
vi: bố cục để dùng

en: maximum width
vi: độ rộng tối đa

en: padding space on left border
vi: chèn thêm khoảng trống vào bên trái

en: padding space on right border
vi: chèn thêm khoảng trắng vào bên phải

en: padding space between columns
vi: chèn thêm khoảng trắng giữa các cột

en: --command must be the first argument
vi: --command phải là đối số đầu tiên

en: git commit-graph verify [--object-dir <objdir>] [--shallow] [--[no-]progress]
vi: git commit-graph verify [--object-dir </thư/mục/đối/tượng>] [--shallow] [--[no-]progress]

en: git commit-graph write [--object-dir <objdir>] [--append] [--split[=<strategy>]] [--reachable|--stdin-packs|--stdin-commits] [--changed-paths] [--[no-]max-new-filters <n>] [--[no-]progress] <split options>
vi: git commit-graph write [--object-dir </thư/mục/đối/tượng>] [--append][--split[=<chiến lược>]] [--reachable|--stdin-packs|--stdin-commits][--changed-paths] [--[no-]max-new-filters <n>] [--[no-]progress] <các tùy chọn chia tách>

en: dir
vi: tmục

en: the object directory to store the graph
vi: thư mục đối tượng để lưu đồ thị

en: if the commit-graph is split, only verify the tip file
vi: nếu đồ-thị-các-lần-chuyển-giao bị chia cắt, thì chỉ thẩm tra tập tin đỉnh

en: Could not open commit-graph '%s'
vi: Không thể mở đồ thị chuyển giao “%s”

en: unrecognized --split argument, %s
vi: đối số --split không được thừa nhận, %s

en: unexpected non-hex object ID: %s
vi: nhận được ID đối tượng không phải dạng hex không cần: %s

en: invalid object: %s
vi: đối tượng không hợp lệ: %s

en: option `%s' expects a numerical value
vi: tùy chọn “%s” cần một giá trị bằng số

en: start walk at all refs
vi: bắt đầu di chuyển tại mọi tham chiếu

en: scan pack-indexes listed by stdin for commits
vi: quét dó các mục lục gói được liệt kê bởi đầu vào tiêu chuẩn cho các lần chuyển giao

en: start walk at commits listed by stdin
vi: bắt đầu di chuyển tại các lần chuyển giao được liệt kê bởi đầu vào tiêu chuẩn

en: include all commits already in the commit-graph file
vi: bao gồm mọi lần chuyển giao đã sẵn có trongười tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao

en: enable computation for changed paths
vi: cho phép tính toán các đường dẫn đã bị thay đổi

en: allow writing an incremental commit-graph file
vi: cho phép ghi một tập tin đồ họa các lần chuyển giao lớn lên

en: maximum number of commits in a non-base split commit-graph
vi: số lượng tối đa của các lần chuyển giao trong một đồ-thị-các-lần-chuyển-giao chia cắt không-cơ-sở

en: maximum ratio between two levels of a split commit-graph
vi: tỷ lệ tối đa giữa hai mức của một đồ-thị-các-lần-chuyển-giao chia cắt

en: only expire files older than a given date-time
vi: chỉ làm hết hạn các tập tin khi nó cũ hơn khoảng <thời gian> đưa ra

en: maximum number of changed-path Bloom filters to compute
vi: số tối đa các bộ lọc các đường dẫn thay đổi Bloom để tính toán

en: use at most one of --reachable, --stdin-commits, or --stdin-packs
vi: không thể sử dụng hơn một --reachable, --stdin-commits, hay --stdin-packs

en: Collecting commits from input
vi: Sưu tập các lần chuyển giao từ đầu vào

en: unrecognized subcommand: %s
vi: không hiểu câu lệnh con: %s

en: git commit-tree [(-p <parent>)...] [-S[<keyid>]] [(-m <message>)...] [(-F <file>)...] <tree>
vi: git commit-tree [(-p <cha>)…] [-S[<keyid>]] [(-m <ghi chú>)…] [(-F <tập tin>)…] <cây>

en: duplicate parent %s ignored
vi: cha mẹ bị trùng lặp %s đã bị bỏ qua

en: not a valid object name %s
vi: không phải là tên đối tượng hợp lệ “%s”

en: git commit-tree: failed to read '%s'
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đọc “%s”

en: git commit-tree: failed to close '%s'
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đóng “%s”

en: parent
vi: cha-mẹ

en: id of a parent commit object
vi: mã số của đối tượng chuyển giao cha mẹ

en: message
vi: chú thích

en: commit message
vi: chú thích của lần chuyển giao

en: read commit log message from file
vi: đọc chú thích nhật ký lần chuyển giao từ tập tin

en: GPG sign commit
vi: Ký lần chuyển giao dùng GPG

en: must give exactly one tree
vi: phải đưa ra chính xác một cây

en: git commit-tree: failed to read
vi: git commit-tree: gặp lỗi khi đọc

en: git commit [<options>] [--] <pathspec>...
vi: git commit [<các tùy chọn>] [--] <pathspec>…

en: git status [<options>] [--] <pathspec>...
vi: git status [<các tùy chọn>] [--] <pathspec>…

en: You asked to amend the most recent commit, but doing so would make
    it empty. You can repeat your command with --allow-empty, or you can
    remove the commit entirely with "git reset HEAD^".
vi: Bạn đã yêu cầu amend (“tu bổ”) phần lớn các lần chuyển giao gần đây, nhưng làm như thế
    có thể làm cho nó trở nên trống rỗng. Bạn có thể lặp lại lệnh của mình bằng --allow-empty,
    hoặc là bạn gỡ bỏ các lần chuyển giao một cách hoàn toàn bằng lệnh:
    "git reset HEAD^".

en: The previous cherry-pick is now empty, possibly due to conflict resolution.
    If you wish to commit it anyway, use:
    
        git commit --allow-empty
vi: Lần cherry-pick trước hiện nay trống rỗng, có lẽ là bởi vì sự phân giải xung đột.
    Nếu bạn vẫn muốn chuyển giao nó cho dù thế nào đi nữa, hãy dùng:
    
        git commit --allow-empty

en: Otherwise, please use 'git rebase --skip'
vi: Nếu không được thì dùng lệnh "git rebase --skip"

en: Otherwise, please use 'git cherry-pick --skip'
vi: Nếu không được thì dùng lệnh "git cherry-pick --skip"

en: and then use:
    
        git cherry-pick --continue
    
    to resume cherry-picking the remaining commits.
    If you wish to skip this commit, use:
    
        git cherry-pick --skip
vi: và sau đó dùng:
    
        git cherry-pick --continue
    
    để lại tiếp tục cherry-picking các lần chuyển giao còn lại.
    Nếu bạn muốn bỏ qua lần chuyển giao này thì dùng:
    
        git cherry-pick --skip

en: failed to unpack HEAD tree object
vi: gặp lỗi khi tháo dỡ HEAD đối tượng cây

en: No paths with --include/--only does not make sense.
vi: Không đường dẫn với các tùy chọn --include/--only không hợp lý.

en: unable to create temporary index
vi: không thể tạo bảng mục lục tạm thời

en: interactive add failed
vi: gặp lỗi khi thêm bằng cách tương

en: unable to update temporary index
vi: không thể cập nhật bảng mục lục tạm thời

en: Failed to update main cache tree
vi: Gặp lỗi khi cập nhật cây bộ nhớ đệm

en: unable to write new_index file
vi: không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới (new_index)

en: cannot do a partial commit during a merge.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao cục bộ trong khi đang được hòa trộn.

en: cannot do a partial commit during a cherry-pick.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao bộ phận trong khi đang cherry-pick.

en: cannot do a partial commit during a rebase.
vi: không thể thực hiện việc chuyển giao cục bộ trong khi đang thực hiện cải tổ.

en: cannot read the index
vi: không đọc được bảng mục lục

en: unable to write temporary index file
vi: không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục tạm thời

en: commit '%s' lacks author header
vi: lần chuyển giao “%s” thiếu phần tác giả ở đầu

en: commit '%s' has malformed author line
vi: lần chuyển giao “%s” có phần tác giả ở đầu dị dạng

en: malformed --author parameter
vi: đối số cho --author bị dị hình

en: invalid date format: %s
vi: ngày tháng không hợp lệ: %s

en: unable to select a comment character that is not used
    in the current commit message
vi: không thể chọn một ký tự ghi chú cái mà không được dùng
    trong phần ghi chú hiện tại

en: could not lookup commit %s
vi: không thể tìm kiếm commit (lần chuyển giao) %s

en: (reading log message from standard input)
vi: (đang đọc thông điệp nhật ký từ đầu vào tiêu chuẩn)

en: could not read log from standard input
vi: không thể đọc nhật ký từ đầu vào tiêu chuẩn

en: could not read log file '%s'
vi: không đọc được tệp nhật ký “%s”

en: options '%s' and '%s:%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', và '%s:%s' không thể dùng cùng nhau

en: could not read SQUASH_MSG
vi: không thể đọc SQUASH_MSG

en: could not read MERGE_MSG
vi: không thể đọc MERGE_MSG

en: could not open '%s'
vi: không thể mở “%s”

en: could not write commit template
vi: không thể ghi mẫu chuyển giao

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%c' will be ignored.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những
    dòng được bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%c' will be ignored, and an empty message aborts the commit.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua, nếu phần chú thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%c' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn thế.

en: Please enter the commit message for your changes. Lines starting
    with '%c' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
    An empty message aborts the commit.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích các thay đổi của bạn. Những dòng được
    bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn thế.
    Phần chú thích này nếu trống rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: 
    It looks like you may be committing a merge.
    If this is not correct, please run
    	git update-ref -d MERGE_HEAD
    and try again.
vi: 
    Nó trông giống với việc bạn đang chuyển giao một lần hòa trộn.
    Nếu không phải vậy, xin hãy chạy
    	git update-ref -d MERGE_HEAD
    và thử lại.

en: 
    It looks like you may be committing a cherry-pick.
    If this is not correct, please run
    	git update-ref -d CHERRY_PICK_HEAD
    and try again.
vi: 
    Nó trông giống với việc bạn đang chuyển giao một lần cherry-pick.
    Nếu không phải vậy, xin hãy chạy
    	git update-ref -d CHERRY_PICK_HEAD
    và thử lại.

en: %sAuthor:    %.*s <%.*s>
vi: %sTác giả:           %.*s <%.*s>

en: %sDate:      %s
vi: %sNgày tháng:        %s

en: %sCommitter: %.*s <%.*s>
vi: %sNgười chuyển giao: %.*s <%.*s>

en: Cannot read index
vi: Không đọc được bảng mục lục

en: unable to pass trailers to --trailers
vi: không thể chuyển phần đuôi cho “--trailers”

en: Error building trees
vi: Gặp lỗi khi xây dựng cây

en: Please supply the message using either -m or -F option.
vi: Xin hãy cung cấp lời chú giải hoặc là dùng tùy chọn -m hoặc là -F.

en: --author '%s' is not 'Name <email>' and matches no existing author
vi: --author “%s” không phải là “Họ và tên <thư điện tửl>” và không khớp bất kỳ tác giả nào sẵn có

en: Invalid ignored mode '%s'
vi: Chế độ bỏ qua không hợp lệ “%s”

en: Invalid untracked files mode '%s'
vi: Chế độ cho các tập tin chưa được theo dõi không hợp lệ “%s”

en: You are in the middle of a merge -- cannot reword.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình hòa trộn -- không thể thực hiện việc “reword”.

en: You are in the middle of a cherry-pick -- cannot reword.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cherry-pick -- không thể thực hiện việc “reword”.

en: reword option of '%s' and path '%s' cannot be used together
vi: không thể tổ hợp tùy chọn "reword" của '%s' với đường dẫn '%s' cùng nhau

en: reword option of '%s' and '%s' cannot be used together
vi: không thể tổ hợp tùy chọn "reword" của '%s' với '%s' cùng nhau

en: You have nothing to amend.
vi: Không có gì để mà “tu bổ” cả.

en: You are in the middle of a merge -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình hòa trộn -- không thể thực hiện việc “tu bổ”.

en: You are in the middle of a cherry-pick -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cherry-pick -- không thể thực hiện việc “tu bổ”.

en: You are in the middle of a rebase -- cannot amend.
vi: Bạn đang ở giữa của quá trình cải tổ -- nên không thể thực hiện việc “tu bổ”.

en: --reset-author can be used only with -C, -c or --amend.
vi: --reset-author chỉ có thể được sử dụng với tùy chọn -C, -c hay --amend.

en: unknown option: --fixup=%s:%s
vi: không hiểu tùy chọn: --fixup=%s:%s

en: paths '%s ...' with -a does not make sense
vi: các đường dẫn “%s …” với tùy chọn -a không hợp lý

en: show status concisely
vi: hiển thị trạng thái ở dạng súc tích

en: show branch information
vi: hiển thị thông tin nhánh

en: show stash information
vi: hiển thị thông tin về tạm cất

en: compute full ahead/behind values
vi: tính đầy đủ giá trị trước/sau

en: version
vi: phiên bản

en: machine-readable output
vi: kết xuất dạng máy-có-thể-đọc

en: show status in long format (default)
vi: hiển thị trạng thái ở định dạng dài (mặc định)

en: terminate entries with NUL
vi: chấm dứt các mục bằng NUL

en: mode
vi: chế độ

en: show untracked files, optional modes: all, normal, no. (Default: all)
vi: hiển thị các tập tin chưa được theo dõi  dấu vết, các chế độ tùy chọn:  all, normal, no. (Mặc định: all)

en: show ignored files, optional modes: traditional, matching, no. (Default: traditional)
vi: hiển thị các tập tin bị bỏ qua, các chế độ tùy chọn: traditional, matching, no. (Mặc định: traditional)

en: when
vi: khi

en: ignore changes to submodules, optional when: all, dirty, untracked. (Default: all)
vi: bỏ qua các thay đổi trong mô-đun-con, tùy chọn khi: all, dirty, untracked. (Mặc định: all)

en: list untracked files in columns
vi: hiển thị danh sách các tập-tin chưa được theo dõi trong các cột

en: do not detect renames
vi: không dò tìm các tên thay đổi

en: detect renames, optionally set similarity index
vi: dò các tên thay đổi, tùy ý đặt mục lục tương tự

en: Unsupported combination of ignored and untracked-files arguments
vi: Không hỗ trỡ tổ hợp các tham số các tập tin bị bỏ qua và không được theo dõi

en: suppress summary after successful commit
vi: không hiển thị tổng kết sau khi chuyển giao thành công

en: show diff in commit message template
vi: hiển thị sự khác biệt trong mẫu tin nhắn chuyển giao

en: Commit message options
vi: Các tùy chọn ghi chú commit

en: read message from file
vi: đọc chú thích từ tập tin

en: author
vi: tác giả

en: override author for commit
vi: ghi đè tác giả cho commit

en: date
vi: ngày tháng

en: override date for commit
vi: ghi đè ngày tháng cho lần chuyển giao

en: commit
vi: lần_chuyển_giao

en: reuse and edit message from specified commit
vi: dùng lại các ghi chú từ lần chuyển giao đã cho nhưng có cho sửa chữa

en: reuse message from specified commit
vi: dùng lại các ghi chú từ lần chuyển giao đã cho

en: use autosquash formatted message to fixup or amend/reword specified commit
vi: dùng ghi chú có định dạng autosquash để sửa chữa hoặc tu bổ/reword lần chuyển giao đã chỉ ra

en: use autosquash formatted message to squash specified commit
vi: dùng lời nhắn có định dạng tự động nén để nén lại các lần chuyển giao đã chỉ ra

en: the commit is authored by me now (used with -C/-c/--amend)
vi: lần chuyển giao nhận tôi là tác giả (được dùng với tùy chọn -C/-c/--amend)

en: trailer
vi: bộ dò vết

en: add custom trailer(s)
vi: thêm đuôi tự chọn

en: add a Signed-off-by trailer
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối

en: use specified template file
vi: sử dụng tập tin mẫu đã cho

en: force edit of commit
vi: ép buộc sửa lần commit

en: include status in commit message template
vi: bao gồm các trạng thái trong mẫu ghi chú chuyển giao

en: Commit contents options
vi: Các tùy nội dung ghi chú commit

en: commit all changed files
vi: chuyển giao tất cả các tập tin có thay đổi

en: add specified files to index for commit
vi: thêm các tập tin đã chỉ ra vào bảng mục lục để chuyển giao

en: interactively add files
vi: thêm các tập-tin bằng tương tác

en: interactively add changes
vi: thêm các thay đổi bằng tương tác

en: commit only specified files
vi: chỉ chuyển giao các tập tin đã chỉ ra

en: bypass pre-commit and commit-msg hooks
vi: vòng qua móc (hook) pre-commit và commit-msg

en: show what would be committed
vi: hiển thị xem cái gì có thể được chuyển giao

en: amend previous commit
vi: “tu bổ” (amend) lần commit trước

en: bypass post-rewrite hook
vi: vòng qua móc (hook) post-rewrite

en: ok to record an empty change
vi: ok để ghi lại một thay đổi trống rỗng

en: ok to record a change with an empty message
vi: ok để ghi các thay đổi với lời nhắn trống rỗng

en: could not parse HEAD commit
vi: không thể phân tích commit (lần chuyển giao) HEAD

en: Corrupt MERGE_HEAD file (%s)
vi: Tập tin MERGE_HEAD sai hỏng (%s)

en: could not read MERGE_MODE
vi: không thể đọc MERGE_MODE

en: could not read commit message: %s
vi: không thể đọc phần chú thích (message) của lần chuyển giao: %s

en: Aborting commit due to empty commit message.
vi: Bãi bỏ việc chuyển giao bởi vì phần chú thích của nó trống rỗng.

en: Aborting commit; you did not edit the message.
vi: Đang bỏ qua việc chuyển giao; bạn đã không biên soạn phần chú thích (message).

en: Aborting commit due to empty commit message body.
vi: Bãi bỏ việc chuyển giao bởi vì phần thân chú thích của nó trống rỗng.

en: repository has been updated, but unable to write
    new_index file. Check that disk is not full and quota is
    not exceeded, and then "git restore --staged :/" to recover.
vi: kho chứa đã được cập nhật, nhưng không thể ghi vào
    tập tin new_index (bảng mục lục mới). Hãy kiểm tra xem đĩa
    có bị đầy quá hay quota (hạn nghạch đĩa cứng) bị vượt quá,
    và sau đó "git restore --staged :/" để khắc phục.

en: git config [<options>]
vi: git config [<các tùy chọn>]

en: unrecognized --type argument, %s
vi: đối số không được thừa nhận --type, %s

en: only one type at a time
vi: chỉ một kiểu một lần

en: Config file location
vi: Vị trí tập tin cấu hình

en: use global config file
vi: dùng tập tin cấu hình toàn cục

en: use system config file
vi: sử dụng tập tin cấu hình hệ thống

en: use repository config file
vi: dùng tập tin cấu hình của kho

en: use per-worktree config file
vi: dùng tập tin cấu hình per-worktree

en: use given config file
vi: sử dụng tập tin cấu hình đã cho

en: read config from given blob object
vi: đọc cấu hình từ đối tượng blob đã cho

en: Action
vi: Hành động

en: get value: name [value-pattern]
vi: lấy giá trị: tên [value-pattern]

en: get all values: key [value-pattern]
vi: lấy tất cả giá trị: khóa [value-pattern]

en: get values for regexp: name-regex [value-pattern]
vi: lấy giá trị cho regexp: name-regex [value-pattern]

en: get value specific for the URL: section[.var] URL
vi: lấy đặc tả giá trị cho URL: phần[.biến] URL

en: replace all matching variables: name value [value-pattern]
vi: thay thế tất cả các biến khớp mẫu: tên giá-trị [value-pattern]

en: add a new variable: name value
vi: thêm biến mới: tên giá-trị

en: remove a variable: name [value-pattern]
vi: gỡ bỏ biến: tên [value-pattern]

en: remove all matches: name [value-pattern]
vi: gỡ bỏ mọi cái khớp: tên [value-pattern]

en: rename section: old-name new-name
vi: đổi tên phần: tên-cũ tên-mới

en: remove a section: name
vi: gỡ bỏ phần: tên

en: list all
vi: liệt kê tất

en: use string equality when comparing values to 'value-pattern'
vi: sử dụng so sánh bằng chuỗi khi so sánh các giá trị với “value-pattern”

en: open an editor
vi: mở một trình biên soạn

en: find the color configured: slot [default]
vi: tìm cấu hình màu sắc: slot [mặc định]

en: find the color setting: slot [stdout-is-tty]
vi: tìm các cài đặt về màu sắc: slot [stdout-là-tty]

en: Type
vi: Kiểu

en: type
vi: kiểu

en: value is given this type
vi: giá trị được đưa kiểu này

en: value is "true" or "false"
vi: giá trị là "true" hoặc "false"

en: value is decimal number
vi: giá trị ở dạng số thập phân

en: value is --bool or --int
vi: giá trị là --bool hoặc --int

en: value is --bool or string
vi: giá trị là --bool hoặc chuỗi

en: value is a path (file or directory name)
vi: giá trị là đường dẫn (tên tập tin hay thư mục)

en: value is an expiry date
vi: giá trị là một ngày hết hạn

en: Other
vi: Khác

en: terminate values with NUL byte
vi: chấm dứt giá trị với byte NUL

en: show variable names only
vi: chỉ hiển thị các tên biến

en: respect include directives on lookup
vi: tôn trọng kể cà các hướng trong tìm kiếm

en: show origin of config (file, standard input, blob, command line)
vi: hiển thị nguyên gốc của cấu hình (tập tin, đầu vào tiêu chuẩn, blob, dòng lệnh)

en: show scope of config (worktree, local, global, system, command)
vi: hiển thị phạm vi của cấu hình (cây làm việc, cục bộ, toàn cầu, hệ thống, lệnh)

en: value
vi: giá trị

en: with --get, use default value when missing entry
vi: với --get, dùng giá trị mặc định khi thiếu mục tin

en: wrong number of arguments, should be %d
vi: sai số lượng tham số, phải là %d

en: wrong number of arguments, should be from %d to %d
vi: sai số lượng tham số, phải từ %d đến %d

en: invalid key pattern: %s
vi: mẫu khóa không hợp lệ: %s

en: invalid pattern: %s
vi: mẫu không hợp lệ: %s

en: failed to format default config value: %s
vi: gặp lỗi khi định dạng giá trị cấu hình mặc định: %s

en: cannot parse color '%s'
vi: không thể phân tích màu “%s”

en: unable to parse default color value
vi: không thể phân tích giá trị màu mặc định

en: not in a git directory
vi: không trong thư mục git

en: writing to stdin is not supported
vi: việc ghi ra đầu ra tiêu chuẩn là không được hỗ trợ

en: writing config blobs is not supported
vi: không hỗ trợ ghi cấu hình các blob

en: # This is Git's per-user configuration file.
    [user]
    # Please adapt and uncomment the following lines:
    #	name = %s
    #	email = %s
vi: # Đây là tập tin cấu hình cho từng người dùng Git.
    [user]
    # Vui lòng sửa lại cho thích hợp và bỏ dấu ghi chú các dòng sau:
    #	name = %s
    #	email = %s

en: only one config file at a time
vi: chỉ một tập tin cấu hình một lần

en: --local can only be used inside a git repository
vi: --local chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: --blob can only be used inside a git repository
vi: --blob chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: --worktree can only be used inside a git repository
vi: --worktree chỉ có thể được dùng bên trong một kho git

en: $HOME not set
vi: Chưa đặt biến môi trường $HOME

en: --worktree cannot be used with multiple working trees unless the config
    extension worktreeConfig is enabled. Please read "CONFIGURATION FILE"
    section in "git help worktree" for details
vi: --worktree không thể dùng với nhiều cây làm việc trừ khi cấu hình mở rộng
    worktreeConfig được bật. Vui lòng đọc phần "CONFIGURATION FILE"
    trong "git help worktree" để biết thêm chi tiết

en: --get-color and variable type are incoherent
vi: --get-color và kiểu biến là không mạch lạc

en: only one action at a time
vi: chỉ một thao tác mỗi lần

en: --name-only is only applicable to --list or --get-regexp
vi: --name-only chỉ được áp dụng cho --list hoặc --get-regexp

en: --show-origin is only applicable to --get, --get-all, --get-regexp, and --list
vi: --show-origin chỉ được áp dụng cho --get, --get-all, --get-regexp, hoặc --list

en: --default is only applicable to --get
vi: --default chỉ được áp dụng cho --get

en: --fixed-value only applies with 'value-pattern'
vi: --fixed-value chỉ áp dụng với “value-pattern”

en: unable to read config file '%s'
vi: không thể đọc tập tin cấu hình “%s”

en: error processing config file(s)
vi: gặp lỗi khi xử lý các tập tin cấu hình

en: editing stdin is not supported
vi: sửa chữa đầu ra tiêu chuẩn là không được hỗ trợ

en: editing blobs is not supported
vi: việc sửa chữa các blob là không được hỗ trợ

en: cannot create configuration file %s
vi: không thể tạo tập tin cấu hình “%s”

en: cannot overwrite multiple values with a single value
           Use a regexp, --add or --replace-all to change %s.
vi: không thể ghi đè nhiều giá trị với một giá trị đơn
          Dùng một biểu thức chính quy, --add hay --replace-all để thay đổi %s.

en: no such section: %s
vi: không có đoạn: %s

en: print sizes in human readable format
vi: hiển thị kích cỡ theo định dạng dành cho người đọc

en: The permissions on your socket directory are too loose; other
    users may be able to read your cached credentials. Consider running:
    
    	chmod 0700 %s
vi: Quyền hạn trên thư mục gói mạng của bạn không chính xác; người dùng
    khác có lẽ có thể đọc được chứng thư được lưu đệm của bạn. Cân nhắc chạy:
    
    	chmod 0700 %s

en: print debugging messages to stderr
vi: in thông tin gỡ lỗi ra đầu ra lỗi tiêu chuẩn

en: credential-cache--daemon unavailable; no unix socket support
vi: credential-cache--daemon không sẵn có; không hỗ trợ unix socket

en: credential-cache unavailable; no unix socket support
vi: credential-cache không sẵn có; không hỗ trợ unix socket

en: unable to get credential storage lock in %d ms
vi: không thể lấy khóa lưu trữ ủy nhiệm %d ms

en: git describe [<options>] [<commit-ish>...]
vi: git describe [<các tùy chọn>] <commit-ish>*

en: git describe [<options>] --dirty
vi: git describe [<các tùy chọn>] --dirty

en: head
vi: phía trước

en: lightweight
vi: hạng nhẹ

en: annotated
vi: có diễn giải

en: annotated tag %s not available
vi: thẻ đã được ghi chú %s không sẵn để dùng

en: tag '%s' is externally known as '%s'
vi: ở bên ngoài, thẻ “%s” đã được biết đến là “%s”

en: no tag exactly matches '%s'
vi: không có thẻ nào khớp chính xác với “%s”

en: No exact match on refs or tags, searching to describe
vi: Không có tham chiếu hay thẻ khớp đúng, đang tìm kiếm mô tả

en: finished search at %s
vi: việc tìm kiếm đã kết thúc tại %s

en: No annotated tags can describe '%s'.
    However, there were unannotated tags: try --tags.
vi: Không có thẻ được chú giải nào được mô tả là “%s”.
    Tuy nhiên, ở đây có những thẻ không được chú giải: hãy thử --tags.

en: No tags can describe '%s'.
    Try --always, or create some tags.
vi: Không có thẻ có thể mô tả “%s”.
    Hãy thử --always, hoặc tạo một số thẻ.

en: traversed %lu commits
vi: đã xuyên %lu qua lần chuyển giao

en: more than %i tags found; listed %i most recent
    gave up search at %s
vi: tìm thấy nhiều hơn %i thẻ; đã liệt kê %i cái gần
    đây nhất bỏ đi tìm kiếm tại %s

en: describe %s
vi: mô tả %s

en: Not a valid object name %s
vi: Không phải tên đối tượng %s hợp lệ

en: %s is neither a commit nor blob
vi: %s không phải là một lần commit cũng không phải blob

en: find the tag that comes after the commit
vi: tìm các thẻ mà nó đến trước lần chuyển giao

en: debug search strategy on stderr
vi: chiến lược tìm kiếm gỡ lỗi trên đầu ra lỗi chuẩn stderr

en: use any ref
vi: dùng ref bất kỳ

en: use any tag, even unannotated
vi: dùng thẻ bất kỳ, cả khi “unannotated”

en: always use long format
vi: luôn dùng định dạng dài

en: only follow first parent
vi: chỉ theo cha mẹ đầu tiên

en: only output exact matches
vi: chỉ xuất những gì khớp chính xác

en: consider <n> most recent tags (default: 10)
vi: coi như <n> thẻ gần đây nhất (mặc định: 10)

en: only consider tags matching <pattern>
vi: chỉ cân nhắc đến những thẻ khớp với <mẫu>

en: do not consider tags matching <pattern>
vi: không coi rằng các thẻ khớp với <mẫu>

en: show abbreviated commit object as fallback
vi: hiển thị đối tượng chuyển giao vắn tắt như là fallback

en: mark
vi: dấu

en: append <mark> on dirty working tree (default: "-dirty")
vi: thêm <dấu> trên cây thư mục làm việc bẩn (mặc định "-dirty")

en: append <mark> on broken working tree (default: "-broken")
vi: thêm <dấu> trên cây thư mục làm việc bị hỏng (mặc định "-broken")

en: No names found, cannot describe anything.
vi: Không tìm thấy các tên, không thể mô tả gì cả.

en: option '%s' and commit-ishes cannot be used together
vi: tùy chọn '%s' và commit-ishes không thể dùng cùng nhau

en: --merge-base only works with two commits
vi: --merge-base chỉ hoạt động với hai lần chuyển giao

en: '%s': not a regular file or symlink
vi: “%s”: không phải tập tin bình thường hay liên kết mềm

en: invalid option: %s
vi: tùy chọn không hợp lệ: %s

en: %s...%s: no merge base
vi: %s…%s: không có cơ sở hòa trộn

en: Not a git repository
vi: Không phải là kho git

en: invalid object '%s' given.
vi: đối tượng đã cho “%s” không hợp lệ.

en: more than two blobs given: '%s'
vi: đã cho nhiều hơn hai đối tượng blob: “%s”

en: unhandled object '%s' given.
vi: đã cho đối tượng không thể nắm giữ “%s”.

en: %s...%s: multiple merge bases, using %s
vi: %s…%s: có nhiều cơ sở để hòa trộn, nên dùng %s

en: git difftool [<options>] [<commit> [<commit>]] [--] [<path>...]
vi: git difftool [<các tùy chọn>] [<lần_chuyển_giao> [<lần_chuyển_giao>]] [--] </đường/dẫn>…]

en: could not read symlink %s
vi: không thể đọc liên kết mềm %s

en: could not read symlink file %s
vi: không đọc được tập tin liên kết mềm %s

en: could not read object %s for symlink %s
vi: không thể đọc đối tượng %s cho liên kết mềm %s

en: combined diff formats ('-c' and '--cc') are not supported in
    directory diff mode ('-d' and '--dir-diff').
vi: các định dạng diff tổ hợp(“-c” và “--cc”) chưa được hỗ trợ trong
    chế độ diff thư mục(“-d” và “--dir-diff”).

en: both files modified: '%s' and '%s'.
vi: cả hai tập tin đã bị sửa: “%s” và “%s”.

en: working tree file has been left.
vi: cây làm việc ở bên trái.

en: could not copy '%s' to '%s'
vi: không thể chép “%s” sang “%s”

en: temporary files exist in '%s'.
vi: các tập tin tạm đã sẵn có trong “%s”.

en: you may want to cleanup or recover these.
vi: bạn có lẽ muốn dọn dẹp hay phục hồi ở đây.

en: failed: %d
vi: gặp lỗi: %d

en: use `diff.guitool` instead of `diff.tool`
vi: dùng “diff.guitool“ thay vì dùng “diff.tool“

en: perform a full-directory diff
vi: thực hiện một diff toàn thư mục

en: do not prompt before launching a diff tool
vi: đừng nhắc khi khởi chạy công cụ diff

en: use symlinks in dir-diff mode
vi: dùng liên kết mềm trong diff-thư-mục

en: tool
vi: công cụ

en: use the specified diff tool
vi: dùng công cụ diff đã cho

en: print a list of diff tools that may be used with `--tool`
vi: in ra danh sách các công cụ dif cái mà có thẻ dùng với “--tool“

en: make 'git-difftool' exit when an invoked diff tool returns a non-zero exit code
vi: làm cho “git-difftool” thoát khi gọi công cụ diff trả về mã khác không

en: specify a custom command for viewing diffs
vi: chỉ định một lệnh tùy ý để xem diff

en: passed to `diff`
vi: chuyển cho “diff”

en: difftool requires worktree or --no-index
vi: difftool cần cây làm việc hoặc --no-index

en: no <tool> given for --tool=<tool>
vi: chưa đưa ra <công_cụ> cho --tool=<công_cụ>

en: no <cmd> given for --extcmd=<cmd>
vi: chưa đưa ra <lệnh> cho --extcmd=<lệnh>

en: git env--helper --type=[bool|ulong] <options> <env-var>
vi: git env--helper --type=[bool|ulong] <các tùy chọn> <env-var>

en: default for git_env_*(...) to fall back on
vi: mặc định cho git_env_*(…) để quay về

en: be quiet only use git_env_*() value as exit code
vi: im lặng chỉ khi dung giá trị git_env_*() làm mã thoát

en: option `--default' expects a boolean value with `--type=bool`, not `%s`
vi: tùy chọn “--default” cần một giá trị logic với “--type=bool“, không phải “%s“

en: option `--default' expects an unsigned long value with `--type=ulong`, not `%s`
vi: tùy chọn “--default” cần một giá trị số nguyên dài không dấu với “--type=ulong“, không phải “%s“

en: Error: Cannot export nested tags unless --mark-tags is specified.
vi: Lỗi: không thể xuất thẻ lồng nhau trừ khi --mark-tags được chỉ định.

en: --anonymize-map token cannot be empty
vi: --anonymize-map thẻ không thể là rỗng

en: show progress after <n> objects
vi: hiển thị tiến triển sau <n> đối tượng

en: select handling of signed tags
vi: chọn điều khiển của thẻ đã ký

en: select handling of tags that tag filtered objects
vi: chọn sự xử lý của các thẻ, cái mà đánh thẻ các đối tượng được lọc ra

en: select handling of commit messages in an alternate encoding
vi: chọn bộ xử lý cho các ghi chú của lần chuyển giao theo một bộ mã thay thế

en: dump marks to this file
vi: đổ các đánh dấu này vào tập-tin

en: import marks from this file
vi: nhập vào đánh dấu từ tập tin này

en: import marks from this file if it exists
vi: nhập vào đánh dấu từ tập tin sẵn có

en: fake a tagger when tags lack one
vi: làm giả một cái thẻ khi thẻ bị thiếu một cái

en: output full tree for each commit
vi: xuất ra toàn bộ cây cho mỗi lần chuyển giao

en: use the done feature to terminate the stream
vi: sử dụng tính năng done để chấm dứt luồng dữ liệu

en: skip output of blob data
vi: bỏ qua kết xuất của dữ liệu blob

en: apply refspec to exported refs
vi: áp dụng refspec cho refs đã xuất

en: anonymize output
vi: kết xuất anonymize

en: from:to
vi: từ:đến

en: convert <from> to <to> in anonymized output
vi: chuyển đổi <from> sang <to> đầu ra ẩn danh

en: reference parents which are not in fast-export stream by object id
vi: các cha mẹ tham chiếu cái mà không trong luồng dữ liệu fast-export bởi mã id đối tượng

en: show original object ids of blobs/commits
vi: hiển thị các mã id nguyên gốc của blobs/commits

en: label tags with mark ids
vi: gắn thẻ với các mã ID đánh dấu

en: Missing from marks for submodule '%s'
vi: Thiếu các đánh dấu cho mô-đun-con “%s”

en: Missing to marks for submodule '%s'
vi: Thiếu đánh dấu cho mô-đun-con “%s”

en: Expected 'mark' command, got %s
vi: Cần lệnh “mark”, nhưng lại nhận được %s

en: Expected 'to' command, got %s
vi: Cần lệnh “to”, nhưng lại nhận được %s

en: Expected format name:filename for submodule rewrite option
vi: Cần định dạng tên:tên_tập_tin cho tùy chọn ghi lại mô-đun-con

en: feature '%s' forbidden in input without --allow-unsafe-features
vi: tính năng “%s” bị cấm chỉ trong đầu vào mà không có --allow-unsafe-features

en: Lockfile created but not reported: %s
vi: Tập tin khóa đã được tạo nhưng chưa được báo cáo: %s

en: git fetch [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git fetch [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>…]]

en: git fetch [<options>] <group>
vi: git fetch [<các tùy chọn>] [<nhóm>

en: git fetch --multiple [<options>] [(<repository> | <group>)...]
vi: git fetch --multiple [<các tùy chọn>] [(<kho> | <nhóm>)…]

en: git fetch --all [<options>]
vi: git fetch --all [<các tùy chọn>]

en: fetch.parallel cannot be negative
vi: fetch.parallel không thể âm

en: fetch from all remotes
vi: lấy về từ tất cả các máy chủ

en: set upstream for git pull/fetch
vi: đặt thượng nguồn cho git pull/fetch

en: append to .git/FETCH_HEAD instead of overwriting
vi: nối thêm vào .git/FETCH_HEAD thay vì ghi đè lên nó

en: use atomic transaction to update references
vi: sử dụng giao dịch hạt nhân bên phía máy chủ

en: path to upload pack on remote end
vi: đường dẫn đến gói tải lên trên máy chủ cuối

en: force overwrite of local reference
vi: ép buộc ghi đè lên tham chiếu nội bộ

en: fetch from multiple remotes
vi: lấy từ nhiều máy chủ cùng lúc

en: fetch all tags and associated objects
vi: lấy tất cả các thẻ cùng với các đối tượng liên quan đến nó

en: do not fetch all tags (--no-tags)
vi: không lấy tất cả các thẻ (--no-tags)

en: number of submodules fetched in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được lấy đồng thời

en: modify the refspec to place all refs within refs/prefetch/
vi: sửa đặc tả đường dẫn cho các tham chiếu mọi chỗ có trong refs/prefetch/

en: prune remote-tracking branches no longer on remote
vi: cắt cụt (prune) các nhánh “remote-tracking” không còn tồn tại trên máy chủ nữa

en: prune local tags no longer on remote and clobber changed tags
vi: cắt xém các thẻ nội bộ không còn ở máy chủ và xóa các thẻ đã thay đổi

en: on-demand
vi: khi-cần

en: control recursive fetching of submodules
vi: điều khiển việc lấy về đệ quy trong các mô-đun-con

en: write fetched references to the FETCH_HEAD file
vi: ghi các tham chiếu lấy về vào tập tin FETCH_HEAD

en: keep downloaded pack
vi: giữ lại gói đã tải về

en: allow updating of HEAD ref
vi: cho phép cập nhật th.chiếu HEAD

en: deepen history of shallow clone
vi: làm sâu hơn lịch sử của bản sao

en: deepen history of shallow repository based on time
vi: làm sâu hơn lịch sử của kho bản sao shallow dựa trên thời gian

en: convert to a complete repository
vi: chuyển đổi hoàn toàn sang kho git

en: re-fetch without negotiating common commits
vi: re-fetch mà không dàn xếp các lần chuyển giao chung

en: prepend this to submodule path output
vi: soạn sẵn cái này cho kết xuất đường dẫn mô-đun-con

en: default for recursive fetching of submodules (lower priority than config files)
vi: mặc định cho việc lấy đệ quy các mô-đun-con (có mức ưu tiên thấp hơn các tập tin cấu hình config)

en: accept refs that update .git/shallow
vi: chấp nhận tham chiếu cập nhật .git/shallow

en: specify fetch refmap
vi: chỉ ra refmap cần lấy về

en: report that we have only objects reachable from this object
vi: báo cáo rằng chúng ta chỉ có các đối tượng tiếp cận được từ đối tượng này

en: do not fetch a packfile; instead, print ancestors of negotiation tips
vi: không lấy về một packfile; thay vào đó, hãy in tổ tiên của đỉnh đàm phán

en: run 'maintenance --auto' after fetching
vi: chạy “maintenance --auto” sau khi lấy về

en: check for forced-updates on all updated branches
vi: kiểm cho các-cập-nhật-bắt-buộc trên mọi nhánh đã cập nhật

en: write the commit-graph after fetching
vi: ghi ra đồ thị các lần chuyển giao sau khi lấy về

en: accept refspecs from stdin
vi: chấp nhận tham chiếu từ đầu vào tiêu chuẩn

en: couldn't find remote ref HEAD
vi: không thể tìm thấy HEAD tham chiếu máy chủ

en: object %s not found
vi: không tìm thấy đối tượng %s

en: [up to date]
vi: [đã cập nhật]

en: [rejected]
vi: [Bị từ chối]

en: can't fetch in current branch
vi: không thể fetch (lấy) về nhánh hiện hành

en: checked out in another worktree
vi: lấy ra trong cây làm việc khác

en: [tag update]
vi: [cập nhật thẻ]

en: unable to update local ref
vi: không thể cập nhật tham chiếu nội bộ

en: would clobber existing tag
vi: nên xóa chồng các thẻ có sẵn

en: [new tag]
vi: [thẻ mới]

en: [new branch]
vi: [nhánh mới]

en: [new ref]
vi: [ref (tham chiếu) mới]

en: forced update
vi: cưỡng bức cập nhật

en: non-fast-forward
vi: không-phải-chuyển-tiếp-nhanh

en: cannot open '%s'
vi: không mở được “%s”

en: fetch normally indicates which branches had a forced update,
    but that check has been disabled; to re-enable, use '--show-forced-updates'
    flag or run 'git config fetch.showForcedUpdates true'
vi: việc lấy về thường chỉ ra các nhánh buộc phải cập nhật,
    nhưng lựa chọn bị tắt; để kích hoạt lại, sử dụng cờ
    “--show-forced-updates” hoặc chạy “git config fetch.showForcedUpdates true”.

en: it took %.2f seconds to check forced updates; you can use
    '--no-show-forced-updates' or run 'git config fetch.showForcedUpdates false'
    to avoid this check
vi: việc này cần %.2f giây để kiểm tra các cập nhật ép buộc; bạn có thể dùng
    “--no-show-forced-updates” hoặc chạy “git config fetch.showForcedUpdates false”
    để tránh kiểm tra này

en: %s did not send all necessary objects
vi: %s đã không gửi tất cả các đối tượng cần thiết

en: rejected %s because shallow roots are not allowed to be updated
vi: từ chối %s bởi vì các gốc nông thì không được phép cập nhật

en: From %.*s
vi: Từ %.*s

en: some local refs could not be updated; try running
     'git remote prune %s' to remove any old, conflicting branches
vi: một số tham chiếu nội bộ không thể được cập nhật; hãy thử chạy
     “git remote prune %s” để bỏ đi những nhánh cũ, hay bị xung đột

en:    (%s will become dangling)
vi:    (%s sẽ trở thành không đầu (không được quản lý))

en:    (%s has become dangling)
vi:    (%s đã trở thành không đầu (không được quản lý))

en: [deleted]
vi: [đã xóa]

en: (none)
vi: (không)

en: refusing to fetch into branch '%s' checked out at '%s'
vi: từ chối lấy về vào nhánh “%s” đã được lấy ra tại “%s”

en: option "%s" value "%s" is not valid for %s
vi: tùy chọn "%s" có giá trị "%s" là không hợp lệ cho %s

en: option "%s" is ignored for %s
vi: tùy chọn "%s" bị bỏ qua với %s

en: %s is not a valid object
vi: %s không phải là một đối tượng hợp lệ

en: the object %s does not exist
vi: đối tượng “%s” không tồn tại

en: multiple branches detected, incompatible with --set-upstream
vi: phát hiện nhiều nhánh, không tương thích với --set-upstream

en: could not set upstream of HEAD to '%s' from '%s' when it does not point to any branch.
vi: không thể đặt thượng nguồn của HEAD thành '%s' từ '%s' khi mà nó chẳng chỉ đến nhánh nào cả.

en: not setting upstream for a remote remote-tracking branch
vi: không cài đặt thượng nguồn cho một nhánh được theo dõi trên máy chủ

en: not setting upstream for a remote tag
vi: không cài đặt thượng nguồn cho một thẻ nhánh trên máy chủ

en: unknown branch type
vi: không hiểu kiểu nhánh

en: no source branch found;
    you need to specify exactly one branch with the --set-upstream option
vi: không tìm thấy nhánh nguồn.
    bạn cần phải chỉ định chính xác một nhánh với tùy chọn --set-upstream

en: Fetching %s
vi: Đang lấy “%s” về

en: could not fetch %s
vi: không thể lấy “%s” về

en: could not fetch '%s' (exit code: %d)
vi: không thể lấy “%s” (mã thoát: %d)

en: no remote repository specified; please specify either a URL or a
    remote name from which new revisions should be fetched
vi: chưa chỉ ra kho chứa máy chủ; xin hãy chỉ định hoặc là URL hoặc
    tên máy chủ từ cái mà những điểm xét duyệt mới có thể được fetch (lấy về)

en: you need to specify a tag name
vi: bạn cần chỉ định một tên thẻ

en: --negotiate-only needs one or more --negotiation-tip=*
vi: --negotiate-only cần một hay nhiều --negotiation-tip=* hơn

en: negative depth in --deepen is not supported
vi: mức sâu là số âm trong --deepen là không được hỗ trợ

en: --unshallow on a complete repository does not make sense
vi: --unshallow trên kho hoàn chỉnh là không hợp lý

en: fetch --all does not take a repository argument
vi: lệnh lấy về "fetch --all" không lấy đối số kho chứa

en: fetch --all does not make sense with refspecs
vi: lệnh lấy về "fetch --all" không hợp lý với refspecs

en: no such remote or remote group: %s
vi: không có nhóm máy chủ hay máy chủ như thế: %s

en: fetching a group and specifying refspecs does not make sense
vi: việc lấy về một nhóm và chỉ định refspecs là không hợp lý

en: must supply remote when using --negotiate-only
vi: phải cung cấp máy chủ khi sử dụng --negotiate-only

en: protocol does not support --negotiate-only, exiting
vi: giao thức không hỗ trợ --negotiate-only, nên thoát

en: --filter can only be used with the remote configured in extensions.partialclone
vi: --filter chỉ có thể được dùng với máy chủ được cấu hình bằng extensions.partialclone

en: --atomic can only be used when fetching from one remote
vi: --atomic chỉ có thể dùng khi lấy về từ một máy chủ

en: --stdin can only be used when fetching from one remote
vi: --stdin chỉ có thể dùng khi lấy về từ một máy chủ

en: git fmt-merge-msg [-m <message>] [--log[=<n>] | --no-log] [--file <file>]
vi: git fmt-merge-msg [-m <chú_thích>] [--log[=<n>] | --no-log] [--file <tập-tin>]

en: populate log with at most <n> entries from shortlog
vi: gắn nhật ký với ít nhất <n> mục từ lệnh “shortlog”

en: alias for --log (deprecated)
vi: bí danh cho --log (không được dùng)

en: text
vi: văn bản

en: use <text> as start of message
vi: dùng <văn bản thường> để bắt đầu ghi chú

en: use <name> instead of the real target branch
vi: dùng <tên> thay cho nhánh đích thật

en: file to read from
vi: tập tin để đọc dữ liệu từ đó

en: git for-each-ref [<options>] [<pattern>]
vi: git for-each-ref [<các tùy chọn>] [<mẫu>]

en: git for-each-ref [--points-at <object>]
vi: git for-each-ref [--points-at <đối tượng>]

en: git for-each-ref [--merged [<commit>]] [--no-merged [<commit>]]
vi: git for-each-ref [--merged [<lần-chuyển-giao>]] [--no-merged [<lần-chuyển-giao>]]

en: git for-each-ref [--contains [<commit>]] [--no-contains [<commit>]]
vi: git for-each-ref [--contains [<lần-chuyển-giao>]] [--no-contains [<lần-chuyển-giao>]]

en: quote placeholders suitably for shells
vi: trích dẫn để phù hợp cho hệ vỏ (shell)

en: quote placeholders suitably for perl
vi: trích dẫn để phù hợp cho perl

en: quote placeholders suitably for python
vi: trích dẫn để phù hợp cho python

en: quote placeholders suitably for Tcl
vi: trích dẫn để phù hợp cho Tcl

en: show only <n> matched refs
vi: hiển thị chỉ <n> tham chiếu khớp

en: respect format colors
vi: các màu định dạng lưu tâm

en: print only refs which points at the given object
vi: chỉ hiển thị các tham chiếu mà nó chỉ đến đối tượng đã cho

en: print only refs that are merged
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó được hòa trộn

en: print only refs that are not merged
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó không được hòa trộn

en: print only refs which contain the commit
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only refs which don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những tham chiếu mà nó không chứa lần chuyển giao

en: config key storing a list of repository paths
vi: khóa cấu hình lưu trữ danh sách đường dẫn kho lưu trữ

en: missing --config=<config>
vi: thiếu --config=<config>

en: unknown
vi: không hiểu

note: TRANSLATORS: e.g. error in tree 01bfda: <more explanation>
en: error in %s %s: %s
vi: lỗi trong %s %s: %s

note: TRANSLATORS: e.g. warning in tree 01bfda: <more explanation>
en: warning in %s %s: %s
vi: có cảnh báo trong %s %s: %s

en: broken link from %7s %s
vi: liên kết gãy từ %7s %s

en: wrong object type in link
vi: kiểu đối tượng sai trong liên kết

en: broken link from %7s %s
                  to %7s %s
vi: liên kết gãy từ %7s %s 
                  tới %7s %s

en: Checking connectivity
vi: Đang kiểm tra kết nối

en: missing %s %s
vi: thiếu %s %s

en: unreachable %s %s
vi: không tiếp cận được %s %s

en: could not create lost-found
vi: không thể tạo lost-found

en: could not write '%s'
vi: không thể ghi “%s”

en: could not finish '%s'
vi: không thể hoàn thành “%s”

en: Checking %s
vi: Đang kiểm tra %s

en: Checking connectivity (%d objects)
vi: Đang kiểm tra kết nối (%d đối tượng)

en: Checking %s %s
vi: Đang kiểm tra %s %s

en: broken links
vi: các liên kết bị gẫy

en: root %s
vi: gốc %s

en: tagged %s %s (%s) in %s
vi: đã đánh thẻ %s %s (%s) trong %s

en: %s: object corrupt or missing
vi: %s: đối tượng thiếu hay hỏng

en: %s: invalid reflog entry %s
vi: %s: mục reflog không hợp lệ %s

en: Checking reflog %s->%s
vi: Đang kiểm tra việc đổi tên của “%s” thành “%s”

en: %s: invalid sha1 pointer %s
vi: %s: con trỏ sha1 không hợp lệ %s

en: %s: not a commit
vi: %s: không phải là một lần chuyển giao

en: notice: No default references
vi: cảnh báo: Không có các tham chiếu mặc định

en: %s: hash-path mismatch, found at: %s
vi: %s: đường dẫn mã băm không khớp, tìm thấy tại: %s

en: %s: object corrupt or missing: %s
vi: %s: thiếu đối tượng hoặc hỏng: %s

en: %s: object is of unknown type '%s': %s
vi: %s: đối tượng có kiểu chưa biết “%s”: %s

en: %s: object could not be parsed: %s
vi: %s: không thể phân tích cú đối tượng: %s

en: bad sha1 file: %s
vi: tập tin sha1 sai: %s

en: Checking object directory
vi: Đang kiểm tra thư mục đối tượng

en: Checking object directories
vi: Đang kiểm tra các thư mục đối tượng

en: Checking %s link
vi: Đang lấy liên kết %s

en: invalid %s
vi: %s không hợp lệ

en: %s points to something strange (%s)
vi: %s chỉ đến thứ gì đó xa lạ (%s)

en: %s: detached HEAD points at nothing
vi: %s: HEAD đã tách rời không chỉ vào đâu cả

en: notice: %s points to an unborn branch (%s)
vi: chú ý: %s chỉ đến một nhánh chưa sinh (%s)

en: Checking cache tree
vi: Đang kiểm tra cây nhớ tạm

en: %s: invalid sha1 pointer in cache-tree
vi: %s: con trỏ sha1 không hợp lệ trong cache-tree

en: non-tree in cache-tree
vi: non-tree trong cache-tree

en: git fsck [<options>] [<object>...]
vi: git fsck [<các tùy chọn>] [<đối-tượng>…]

en: show unreachable objects
vi: hiển thị các đối tượng không thể đọc được

en: show dangling objects
vi: hiển thị các đối tượng không được quản lý

en: report tags
vi: báo cáo các thẻ

en: report root nodes
vi: báo cáo node gốc

en: make index objects head nodes
vi: tạo “index objects head nodes”

en: make reflogs head nodes (default)
vi: tạo “reflogs head nodes” (mặc định)

en: also consider packs and alternate objects
vi: cũng cân nhắc đến các đối tượng gói và thay thế

en: check only connectivity
vi: chỉ kiểm tra kết nối

en: enable more strict checking
vi: cho phép kiểm tra hạn chế hơn

en: write dangling objects in .git/lost-found
vi: ghi các đối tượng không được quản lý trong .git/lost-found

en: show progress
vi: hiển thị quá trình

en: show verbose names for reachable objects
vi: hiển thị tên chi tiết cho các đối tượng đọc được

en: Checking objects
vi: Đang kiểm tra các đối tượng

en: %s: object missing
vi: %s: thiếu đối tượng

en: invalid parameter: expected sha1, got '%s'
vi: tham số không hợp lệ: cần sha1, nhưng lại nhận được “%s”

en: git fsmonitor--daemon start [<options>]
vi: git fsmonitor--daemon start [<các tùy chọn>]

en: git fsmonitor--daemon run [<options>]
vi: git fsmonitor--daemon run [<các tùy chọn>]

en: value of '%s' out of range: %d
vi: siá trị '%s' ngoài phạm vi cho phép: %d

en: value of '%s' not bool or int: %d
vi: giá trị của '%s' không là bool hoặc int: %d

en: fsmonitor-daemon is watching '%s'
vi: fsmonitor-daemon đang theo dõi '%s'

en: fsmonitor-daemon is not watching '%s'
vi: fsmonitor-daemon hiện không theo dõi '%s'

en: could not create fsmonitor cookie '%s'
vi: không thể tạo fsmonitor cookie “%s”

en: could not start IPC thread pool on '%s'
vi: không thể khởi chạy bể tiến trình IPC trêm “%s”

en: could not start fsmonitor listener thread
vi: không thể lấy thông tin thống kê về tuyến trình lắng nghe fsmonitor

en: could not start fsmonitor health thread
vi: không thể lấy thông tin thống kê về tuyến trình theo dõi sức khỏe fsmonitor

en: could not initialize listener thread
vi: không thể khởi tạo tuyến trình lắng nghe

en: could not initialize health thread
vi: không thể khởi tạo tuyến trình sức

en: could not cd home '%s'
vi: không thể chuyển đến thư mục cá nhân “%s”

en: fsmonitor--daemon is already running '%s'
vi: fsmonitor--daemon hiện đang chạy rồi '%s'

en: running fsmonitor-daemon in '%s'
vi: chạy fsmonitor-daemon trong '%s'

en: starting fsmonitor-daemon in '%s'
vi: đang khởi chạy fsmonitor-daemon trong “%s”

en: daemon failed to start
vi: gặp lỗi khi khởi chạy dịch vụ chạy ngầm

en: daemon not online yet
vi: ứng dụng chạy ngầm hiện chưa trực tuyến

en: daemon terminated
vi: dịch vụ chạy ngầm đã bị dừng

en: detach from console
vi: tách rời khỏi bảng điều khiển

en: use <n> ipc worker threads
vi: dùng <n> tuyến trình làm việc ipc

en: max seconds to wait for background daemon startup
vi: số giây chờ tối đa khi khởi động dịch vụ chạy nền

en: invalid 'ipc-threads' value (%d)
vi: giá trị 'ipc-threads' không hợp lệ (%d)

en: Unhandled subcommand '%s'
vi: Lệnh con không được xử lý '%s'

en: fsmonitor--daemon not supported on this platform
vi: fsmonitor--daemon không hỗ trợ trên nền tảng này

en: git gc [<options>]
vi: git gc [<các tùy chọn>]

en: Failed to fstat %s: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin thống kê về tập tin %s: %s

en: failed to parse '%s' value '%s'
vi: gặp lỗi khi phân tích “%s” giá trị “%s”

en: cannot stat '%s'
vi: không thể lấy thông tin thống kê về “%s”

en: The last gc run reported the following. Please correct the root cause
    and remove %s
    Automatic cleanup will not be performed until the file is removed.
    
    %s
vi: Lần chạy gc cuối đã báo cáo các vấn đề sau đây. Vui lòng sửa nguyên nhân
    tận gốc và xóa bỏ %s.
    Việc tự động dọn dẹp sẽ không thực thi cho đến khi tập tin được xóa bỏ.
    
    %s

en: prune unreferenced objects
vi: xóa bỏ các đối tượng không được tham chiếu

en: pack unreferenced objects separately
vi: đóng gói riêng các đối tượng không được tham chiếu

en: be more thorough (increased runtime)
vi: cẩn thận hơn nữa (tăng thời gian chạy)

en: enable auto-gc mode
vi: bật chế độ auto-gc

en: force running gc even if there may be another gc running
vi: buộc gc chạy ngay cả khi có tiến trình gc khác đang chạy

en: repack all other packs except the largest pack
vi: đóng gói lại tất cả các gói khác ngoại trừ gói lớn nhất

en: failed to parse gc.logExpiry value %s
vi: gặp lỗi khi phân tích giá trị gc.logExpiry %s

en: failed to parse prune expiry value %s
vi: gặp lỗi khi phân tích giá trị prune %s

en: Auto packing the repository in background for optimum performance.
vi: Tự động đóng gói kho chứa trên nền hệ thống để tối ưu hóa hiệu suất làm việc.

en: Auto packing the repository for optimum performance.
vi: Tự động đóng gói kho chứa để tối ưu hóa hiệu suất làm việc.

en: See "git help gc" for manual housekeeping.
vi: Xem "git help gc" để có hướng dẫn cụ thể về cách dọn dẹp kho git.

en: gc is already running on machine '%s' pid %<PRIuMAX> (use --force if not)
vi: gc đang được thực hiện trên máy “%s” pid %<PRIuMAX> (dùng --force nếu không phải thế)

en: There are too many unreachable loose objects; run 'git prune' to remove them.
vi: Có quá nhiều đối tượng tự do không được dùng đến; hãy chạy lệnh “git prune” để xóa bỏ chúng đi.

en: git maintenance run [--auto] [--[no-]quiet] [--task=<task>] [--schedule]
vi: git maintenance run [--auto] [--[no-]quiet] [--task=<nhiệm vụ>] [--schedule]

en: --no-schedule is not allowed
vi: --no-schedule không được phép

en: unrecognized --schedule argument '%s'
vi: đối số --schedule không được thừa nhận %s

en: failed to write commit-graph
vi: gặp lỗi khi ghi đồ thị các lần chuyển giao

en: failed to prefetch remotes
vi: gặp lỗi khi tải trước các máy chủ

en: failed to start 'git pack-objects' process
vi: gặp lỗi khi lấy thông tin thống kê về tiến trình “git pack-objects”

en: failed to finish 'git pack-objects' process
vi: gặp lỗi khi hoàn tất tiến trình “git pack-objects”

en: failed to write multi-pack-index
vi: gặp lỗi khi ghi multi-pack-index

en: 'git multi-pack-index expire' failed
vi: gặp lỗi khi chạy “git multi-pack-index expire”

en: 'git multi-pack-index repack' failed
vi: gặp lỗi khi chạy “git multi-pack-index repack”

en: skipping incremental-repack task because core.multiPackIndex is disabled
vi: bỏ qua tác vụ incremental-repack vì core.multiPackIndex bị vô hiệu hóa

en: lock file '%s' exists, skipping maintenance
vi: đã có khóa của tập tin “%s”, bỏ qua bảo trì

en: task '%s' failed
vi: gặp lỗi khi thực hiện nhiệm vụ “%s”

en: '%s' is not a valid task
vi: “%s” không phải một nhiệm vụ hợp lệ

en: task '%s' cannot be selected multiple times
vi: nhiệm vụ “%s” không được chọn nhiều lần

en: run tasks based on the state of the repository
vi: chạy nhiệm vụ dựa trên trạng thái của kho chứa

en: frequency
vi: tần số

en: run tasks based on frequency
vi: chạy nhiệm vụ dựa trên tần suất

en: do not report progress or other information over stderr
vi: đừng báo cáo diễn tiến hay các thông tin khác ra đầu lỗi tiêu chuẩn

en: task
vi: tác vụ

en: run a specific task
vi: chạy một nhiệm vụ cụ thể

en: use at most one of --auto and --schedule=<frequency>
vi: dùng nhiều nhất là một trong --auto và --schedule=<frequency>

en: failed to run 'git config'
vi: gặp lỗi khi chạy “git config”

en: failed to expand path '%s'
vi: gặp lỗi khi khai triển đường dẫn “%s”

en: failed to start launchctl
vi: gặp lỗi khi khởi chạy launchctl

en: failed to create directories for '%s'
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục cho "%s"

en: failed to bootstrap service %s
vi: gặp lỗi khi mồi dịch vụ %s

en: failed to create temp xml file
vi: gặp lỗi khi tạo tập tin xml tạm thời

en: failed to start schtasks
vi: gặp lỗi khi lấy thông tin thống kê về schtasks

en: failed to run 'crontab -l'; your system might not support 'cron'
vi: gặp lỗi khi chạy “crontab -l”; hệ thống của bạn có thể không hỗ trợ “cron”

en: failed to run 'crontab'; your system might not support 'cron'
vi: gặp lỗi khi chạy “crontab”; hiển thị của bạn có lẽ không hỗ trợ “cron”

en: failed to open stdin of 'crontab'
vi: gặp lỗi khi mở đầu vào tiêu chuẩn của “crontab”

en: 'crontab' died
vi: “crontab” đã chết

en: failed to start systemctl
vi: gặp lỗi khi khởi chạy systemctl

en: failed to run systemctl
vi: gặp lỗi khi chạy systemctl

en: failed to delete '%s'
vi: gặp lỗi khi xóa “%s”

en: failed to flush '%s'
vi: gặp lỗi khi đẩy dữ liệu “%s” lên đĩa

en: unrecognized --scheduler argument '%s'
vi: đối số --scheduler không được thừa nhận “%s”

en: neither systemd timers nor crontab are available
vi: hoặc là bộ lập lịch systemd hoặc là crontab không sẵn có

en: %s scheduler is not available
vi: bộ lên lịch %s không sẵn có

en: another process is scheduling background maintenance
vi: một tiến trình khác được lập kế hoạch chạy nền để bảo trì

en: git maintenance start [--scheduler=<scheduler>]
vi: git maintenance start [--scheduler=<bộ lên lịch>]

en: scheduler
vi: bộ lên lịch

en: scheduler to trigger git maintenance run
vi: bộ lên lịch để kích hoạt chạy chương trình bảo trì git

en: failed to add repo to global config
vi: gặp lỗi khi thêm cấu hình toàn cục

en: git maintenance <subcommand> [<options>]
vi: git maintenance run <lệnh_con> [<các tùy chọn>]

en: invalid subcommand: %s
vi: lện con không hợp lệ: %s

en: git grep [<options>] [-e] <pattern> [<rev>...] [[--] <path>...]
vi: git grep [<các tùy chọn>] [-e] <mẫu> [<rev>…] [[--] </đường/dẫn>…]

en: grep: failed to create thread: %s
vi: grep: gặp lỗi tạo tuyến (thread): %s

en: invalid number of threads specified (%d) for %s
vi: số tuyến đã cho không hợp lệ (%d) cho %s

note: #-#-#-#-#  grep.c.po  #-#-#-#-# TRANSLATORS: %s is the configuration variable for tweaking threads, currently grep.threads
en: no threads support, ignoring %s
vi: không hỗ trợ đa tuyến, bỏ qua %s

en: unable to read tree (%s)
vi: không thể đọc cây (%s)

en: unable to grep from object of type %s
vi: không thể thực hiện lệnh grep (lọc tìm) từ đối tượng thuộc kiểu %s

en: switch `%c' expects a numerical value
vi: chuyển đến “%c” cần một giá trị bằng số

en: search in index instead of in the work tree
vi: tìm trong bảng mục lục thay vì trong cây làm việc

en: find in contents not managed by git
vi: tìm trong nội dung không được quản lý bởi git

en: search in both tracked and untracked files
vi: tìm kiếm các tập tin được và chưa được theo dõi dấu vết

en: ignore files specified via '.gitignore'
vi: các tập tin bị bỏ qua được chỉ định thông qua “.gitignore”

en: recursively search in each submodule
vi: tìm kiếm đệ quy trong từng mô-đun-con

en: show non-matching lines
vi: hiển thị những dòng không khớp với mẫu

en: case insensitive matching
vi: phân biệt HOA/thường

en: match patterns only at word boundaries
vi: chỉ khớp mẫu tại đường ranh giới từ

en: process binary files as text
vi: xử lý tập tin nhị phân như là dạng văn bản thường

en: don't match patterns in binary files
vi: không khớp mẫu trong các tập tin nhị phân

en: process binary files with textconv filters
vi: xử lý tập tin nhị phân với các bộ lọc “textconv”

en: search in subdirectories (default)
vi: tìm kiếm trong thư mục con (mặc định)

en: descend at most <depth> levels
vi: hạ xuống ít nhất là mức <sâu>

en: use extended POSIX regular expressions
vi: dùng biểu thức chính qui POSIX có mở rộng

en: use basic POSIX regular expressions (default)
vi: sử dụng biểu thức chính quy kiểu POSIX (mặc định)

en: interpret patterns as fixed strings
vi: diễn dịch các mẫu như là chuỗi cố định

en: use Perl-compatible regular expressions
vi: sử dụng biểu thức chính quy tương thích Perl

en: show line numbers
vi: hiển thị số của dòng

en: show column number of first match
vi: hiển thị số cột của khớp với mẫu đầu tiên

en: don't show filenames
vi: không hiển thị tên tập tin

en: show filenames
vi: hiển thị các tên tập tin

en: show filenames relative to top directory
vi: hiển thị tên tập tin tương đối với thư mục đỉnh (top)

en: show only filenames instead of matching lines
vi: chỉ hiển thị tên tập tin thay vì những dòng khớp với mẫu

en: synonym for --files-with-matches
vi: đồng nghĩa với --files-with-matches

en: show only the names of files without match
vi: chỉ hiển thị tên cho những tập tin không khớp với mẫu

en: print NUL after filenames
vi: thêm NUL vào sau tên tập tin

en: show only matching parts of a line
vi: chỉ hiển thị những phần khớp với mẫu của một dòng

en: show the number of matches instead of matching lines
vi: hiển thị số lượng khớp thay vì những dòng khớp với mẫu

en: highlight matches
vi: tô sáng phần khớp mẫu

en: print empty line between matches from different files
vi: hiển thị dòng trống giữa các lần khớp từ các tập tin khác biệt

en: show filename only once above matches from same file
vi: hiển thị tên tập tin một lần phía trên các lần khớp từ cùng một tập tin

en: show <n> context lines before and after matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung phía trước và sau các lần khớp

en: show <n> context lines before matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung trước khớp

en: show <n> context lines after matches
vi: hiển thị <n> dòng nội dung sau khớp

en: use <n> worker threads
vi: dùng <n> tuyến trình làm việc

en: shortcut for -C NUM
vi: dạng viết tắt của -C SỐ

en: show a line with the function name before matches
vi: hiển thị dòng vói tên hàm trước các lần khớp

en: show the surrounding function
vi: hiển thị hàm bao quanh

en: read patterns from file
vi: đọc mẫu từ tập-tin

en: match <pattern>
vi: match <mẫu>

en: combine patterns specified with -e
vi: tổ hợp mẫu được chỉ ra với tùy chọn -e

en: indicate hit with exit status without output
vi: đưa ra gợi ý với trạng thái thoát mà không có kết xuất

en: show only matches from files that match all patterns
vi: chỉ hiển thị những cái khớp từ tập tin mà nó khớp toàn bộ các mẫu

en: pager
vi: dàn trang

en: show matching files in the pager
vi: hiển thị các tập tin khớp trong trang giấy

en: allow calling of grep(1) (ignored by this build)
vi: cho phép gọi grep(1) (bị bỏ qua bởi lần dịch này)

en: no pattern given
vi: chưa chỉ ra mẫu

en: --no-index or --untracked cannot be used with revs
vi: --no-index hay --untracked không được sử dụng cùng với revs

en: unable to resolve revision: %s
vi: không thể phân giải điểm xét duyệt: %s

en: --untracked not supported with --recurse-submodules
vi: tùy chọn --untracked không được hỗ trợ với --recurse-submodules

en: invalid option combination, ignoring --threads
vi: tổ hợp tùy chọn không hợp lệ, bỏ qua --threads

en: no threads support, ignoring --threads
vi: không hỗ trợ đa tuyến, bỏ qua --threads

en: invalid number of threads specified (%d)
vi: số tuyến chỉ ra không hợp lệ (%d)

en: --open-files-in-pager only works on the worktree
vi: --open-files-in-pager chỉ làm việc trên cây-làm-việc

en: --[no-]exclude-standard cannot be used for tracked contents
vi: --[no-]exclude-standard không thể sử dụng cho nội dung lưu dấu vết

en: both --cached and trees are given
vi: cả hai --cached và các cây phải được chỉ ra

en: git hash-object [-t <type>] [-w] [--path=<file> | --no-filters] [--stdin] [--] <file>...
vi: git hash-object [-t <kiểu>] [-w] [--path=<tập-tin> | --no-filters] [--stdin] [--] <tập-tin>…

en: object type
vi: kiểu đối tượng

en: write the object into the object database
vi: ghi đối tượng vào dữ liệu đối tượng

en: read the object from stdin
vi: đọc đối tượng từ đầu vào tiêu chuẩn stdin

en: store file as is without filters
vi: lưu các tập tin mà nó không có các bộ lọc

en: just hash any random garbage to create corrupt objects for debugging Git
vi: chỉ cần băm rác ngẫu nhiên để tạo một đối tượng hỏng để mà gỡ lỗi Git

en: process file as it were from this path
vi: xử lý tập tin như là nó đang ở thư mục này

en: print all available commands
vi: hiển thị danh sách các câu lệnh người dùng có thể sử dụng

en: show external commands in --all
vi: hiển thị các lệnh bên ngoài trong --all

en: show aliases in --all
vi: hiển thị các bí danh trong --all

en: exclude guides
vi: hướng dẫn loại trừ

en: show man page
vi: hiển thị trang man

en: show manual in web browser
vi: hiển thị hướng dẫn sử dụng trong trình duyệt web

en: show info page
vi: hiển thị trang info

en: print command description
vi: hiển thị mô tả lệnh

en: print list of useful guides
vi: hiển thị danh sách các hướng dẫn hữu dụng

en: print all configuration variable names
vi: in ra tất cả các tên biến cấu hình

en: git help [[-i|--info] [-m|--man] [-w|--web]] [<command>]
vi: git help [[-i|--info] [-m|--man] [-w|--web]] [<lệnh>]

en: unrecognized help format '%s'
vi: không nhận ra định dạng trợ giúp “%s”

en: Failed to start emacsclient.
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy emacsclient.

en: Failed to parse emacsclient version.
vi: Gặp lỗi khi phân tích phiên bản emacsclient.

en: emacsclient version '%d' too old (< 22).
vi: phiên bản của emacsclient “%d” quá cũ (< 22).

en: failed to exec '%s'
vi: gặp lỗi khi thực thi “%s”

en: '%s': path for unsupported man viewer.
    Please consider using 'man.<tool>.cmd' instead.
vi: “%s”: đường dẫn không hỗ trợ bộ trình chiếu man.
    Hãy cân nhắc đến việc sử dụng “man.<tool>.cmd” để thay thế.

en: '%s': cmd for supported man viewer.
    Please consider using 'man.<tool>.path' instead.
vi: “%s”: cmd (lệnh) hỗ trợ bộ trình chiếu man.
    Hãy cân nhắc đến việc sử dụng “man.<tool>.path” để thay thế.

en: '%s': unknown man viewer.
vi: “%s”: không rõ chương trình xem man.

en: no man viewer handled the request
vi: không có trình xem trợ giúp dạng manpage tiếp hợp với yêu cầu

en: no info viewer handled the request
vi: không có trình xem trợ giúp dạng info tiếp hợp với yêu cầu

en: '%s' is aliased to '%s'
vi: “%s” được đặt bí danh thành “%s”

en: bad alias.%s string: %s
vi: chuỗi alias.%s sai: %s

en: the '%s' option doesn't take any non-option arguments
vi: tùy chọn '%s' không nhận bất kỳ tham số không phải tùy chọn nào khác

en: the '--no-[external-commands|aliases]' options can only be used with '--all'
vi: tùy chọn '--no-[external-commands|aliases]' chỉ có thể sử dụng cùng với '--all'

en: usage: %s%s
vi: cách dùng: %s%s

en: 'git help config' for more information
vi: Chạy lệnh “git help config” để có thêm thông tin

en: git hook run [--ignore-missing] <hook-name> [-- <hook-args>]
vi: git hook run [--ignore-missing] <tên-móc> [-- <các tham số cho móc>]

en: silently ignore missing requested <hook-name>
vi: bỏ qua âm thầm các <hook-name> đã yêu cầu còn thiếu

en: object type mismatch at %s
vi: kiểu đối tượng không khớp tại %s

en: did not receive expected object %s
vi: không thể lấy về đối tượng cần %s

en: object %s: expected type %s, found %s
vi: đối tượng %s: cần kiểu %s nhưng lại nhận được %s

en: cannot fill %d byte | cannot fill %d bytes
vi[0]: không thể điền thêm vào %d byte

en: early EOF
vi: gặp kết thúc tập tin EOF quá sớm

en: read error on input
vi: lỗi đọc ở đầu vào

en: used more bytes than were available
vi: sử dụng nhiều hơn số lượng byte mà nó sẵn có

en: pack too large for current definition of off_t
vi: gói quá lớn so với định nghĩa hiện tại của kiểu off_t

en: pack exceeds maximum allowed size (%s)
vi: gói đã vượt quá cỡ tối đa được phép (%s)

en: pack signature mismatch
vi: chữ ký cho gói không khớp

en: pack version %<PRIu32> unsupported
vi: không hỗ trợ phiên bản gói %<PRIu32>

en: pack has bad object at offset %<PRIuMAX>: %s
vi: gói có đối tượng sai tại khoảng bù %<PRIuMAX>: %s

en: inflate returned %d
vi: xả nén trả về %d

en: offset value overflow for delta base object
vi: tràn giá trị khoảng bù cho đối tượng delta cơ sở

en: delta base offset is out of bound
vi: khoảng bù cơ sở cho delta nằm ngoài phạm vi

en: unknown object type %d
vi: không hiểu kiểu đối tượng %d

en: cannot pread pack file
vi: không thể chạy hàm pread cho tập tin gói

en: premature end of pack file, %<PRIuMAX> byte missing | premature end of pack file, %<PRIuMAX> bytes missing
vi[0]: tập tin gói bị kết thúc sớm, thiếu %<PRIuMAX> byte

en: serious inflate inconsistency
vi: sự mâu thuẫn xả nén nghiêm trọng

en: SHA1 COLLISION FOUND WITH %s !
vi: SỰ VA CHẠM SHA1 ĐÃ XẢY RA VỚI %s!

en: unable to read %s
vi: không thể đọc %s

en: cannot read existing object info %s
vi: không thể đọc thông tin đối tượng sẵn có %s

en: cannot read existing object %s
vi: không thể đọc đối tượng đã tồn tại %s

en: invalid blob object %s
vi: đối tượng blob không hợp lệ %s

en: fsck error in packed object
vi: lỗi fsck trong đối tượng đóng gói

en: Not all child objects of %s are reachable
vi: Không phải tất cả các đối tượng con của %s là có thể với tới được

en: failed to apply delta
vi: gặp lỗi khi áp dụng delta

en: Receiving objects
vi: Đang nhận về các đối tượng

en: Indexing objects
vi: Các đối tượng bảng mục lục

en: pack is corrupted (SHA1 mismatch)
vi: gói bị sai hỏng (SHA1 không khớp)

en: cannot fstat packfile
vi: không thể lấy thông tin thống kê packfile

en: pack has junk at the end
vi: pack có phần thừa ở cuối

en: confusion beyond insanity in parse_pack_objects()
vi: lộn xộn hơn cả điên rồ khi chạy hàm parse_pack_objects()

en: Resolving deltas
vi: Đang phân giải các delta

en: unable to create thread: %s
vi: không thể tạo tuyến: %s

en: confusion beyond insanity
vi: lộn xộn hơn cả điên rồ

en: completed with %d local object | completed with %d local objects
vi[0]: đầy đủ với %d đối tượng nội bộ

en: Unexpected tail checksum for %s (disk corruption?)
vi: Gặp tổng kiểm tra tail không cần cho %s (đĩa hỏng?)

en: pack has %d unresolved delta | pack has %d unresolved deltas
vi[0]: gói có %d delta chưa được giải quyết

en: unable to deflate appended object (%d)
vi: không thể xả nén đối tượng nối thêm (%d)

en: local object %s is corrupt
vi: đối tượng nội bộ %s bị hỏng

en: packfile name '%s' does not end with '.%s'
vi: tên tập tin tập tin gói “%s” không được kết thúc “.%s”

en: cannot write %s file '%s'
vi: không thể ghi %s tập tin “%s”

en: cannot close written %s file '%s'
vi: không thể đóng tập tin được ghi %s “%s”

en: unable to rename temporary '*.%s' file to '%s'
vi: không thể đổi tên tập tin tạm thời “*.%s” thành “%s”

en: error while closing pack file
vi: gặp lỗi trong khi đóng tập tin gói

en: bad pack.indexVersion=%<PRIu32>
vi: sai pack.indexVersion=%<PRIu32>

en: Cannot open existing pack file '%s'
vi: Không thể mở tập tin gói đã sẵn có “%s”

en: Cannot open existing pack idx file for '%s'
vi: Không thể mở tập tin idx của gói cho “%s”

en: non delta: %d object | non delta: %d objects
vi[0]: không delta: %d đối tượng

en: chain length = %d: %lu object | chain length = %d: %lu objects
vi[0]: chiều dài xích = %d: %lu đối tượng

en: Cannot come back to cwd
vi: Không thể quay lại cwd

en: bad %s
vi: %s sai

en: unknown hash algorithm '%s'
vi: không hiểu thuật toán băm dữ liệu “%s”

en: --stdin requires a git repository
vi: --stdin cần một kho git

en: --verify with no packfile name given
vi: dùng tùy chọn --verify mà không đưa ra tên packfile

en: fsck error in pack objects
vi: lỗi fsck trong các đối tượng gói

en: cannot stat template '%s'
vi: không thể lấy thông tin thống kê về mẫu “%s”

en: cannot opendir '%s'
vi: không thể opendir() “%s”

en: cannot readlink '%s'
vi: không thể readlink “%s”

en: cannot symlink '%s' '%s'
vi: không thể tạo liên kết mềm (symlink) “%s” “%s”

en: cannot copy '%s' to '%s'
vi: không thể sao chép “%s” sang “%s”

en: ignoring template %s
vi: đang lờ đi mẫu “%s”

en: templates not found in %s
vi: các mẫu không được tìm thấy trong %s

en: not copying templates from '%s': %s
vi: không sao chép các mẫu từ “%s”: %s

en: invalid initial branch name: '%s'
vi: tên nhánh khởi tạo không hợp lệ: “%s”

en: unable to handle file type %d
vi: không thể xử lý (handle) tập tin kiểu %d

en: unable to move %s to %s
vi: không di chuyển được %s vào %s

en: attempt to reinitialize repository with different hash
vi: cố để khởi tạo lại một kho với kiểu băm dữ liệu khác

en: %s already exists
vi: %s đã có từ trước rồi

en: re-init: ignored --initial-branch=%s
vi: re-init: --initial-branch=%s bị bỏ qua

en: Reinitialized existing shared Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git chia sẻ sẵn có trong %s%s

en: Reinitialized existing Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git sẵn có trong %s%s

en: Initialized empty shared Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git chia sẻ trống rỗng sẵn có trong %s%s

en: Initialized empty Git repository in %s%s
vi: Đã khởi tạo lại kho Git trống rỗng sẵn có trong %s%s

en: git init [-q | --quiet] [--bare] [--template=<template-directory>] [--shared[=<permissions>]] [<directory>]
vi: git init [-q | --quiet] [--bare] [--template=<thư-mục-tạm>] [--shared[=<các-quyền>]] [thư-mục]

en: permissions
vi: các quyền

en: specify that the git repository is to be shared amongst several users
vi: chỉ ra cái mà kho git được chia sẻ giữa nhiều người dùng

en: override the name of the initial branch
vi: ghi đè lên tên của nhánh khởi tạo

en: hash
vi: băm

en: specify the hash algorithm to use
vi: chỉ định thuật toán băm dữ liệu muốn dùng

en: cannot mkdir %s
vi: không thể mkdir (tạo thư mục): %s

en: cannot chdir to %s
vi: không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang %s

en: %s (or --work-tree=<directory>) not allowed without specifying %s (or --git-dir=<directory>)
vi: %s (hoặc --work-tree=<thư-mục>) không cho phép không chỉ định %s (hoặc --git-dir=<thư-mục>)

en: Cannot access work tree '%s'
vi: Không thể truy cập cây (tree) làm việc “%s”

en: --separate-git-dir incompatible with bare repository
vi: --separate-git-dir xung khắc với kho thuần

en: git interpret-trailers [--in-place] [--trim-empty] [(--trailer <token>[(=|:)<value>])...] [<file>...]
vi: git interpret-trailers [--in-place] [--trim-empty] [(--trailer <thẻ>[(=|:)<giá-trị>])…] [<tập-tin>…]

en: edit files in place
vi: sửa các tập tin tại chỗ

en: trim empty trailers
vi: bộ dò vết cắt bỏ phần trống rỗng

en: where to place the new trailer
vi: đặt phần đuôi mới ở đâu

en: action if trailer already exists
vi: thao tác khi đã có phần đuôi

en: action if trailer is missing
vi: thao tác khi thiếu phần đuôi

en: output only the trailers
vi: chỉ xuất phần đuôi

en: do not apply config rules
vi: đừng áp dụng các quy tắc cấu hình

en: join whitespace-continued values
vi: nối các giá trị khoảng-trắng-liên-tiếp

en: set parsing options
vi: đặt các tùy chọn phân tích cú pháp

en: do not treat --- specially
vi: không coi --- là đặc biệt

en: trailer(s) to add
vi: bộ dò vết cần thêm

en: --trailer with --only-input does not make sense
vi: --trailer cùng với --only-input không hợp lý

en: no input file given for in-place editing
vi: không đưa ra tập tin đầu vào để sửa tại-chỗ

en: git log [<options>] [<revision-range>] [[--] <path>...]
vi: git log [<các tùy chọn>] [<vùng-xem-xét>] [[--] </đường/dẫn>…]

en: git show [<options>] <object>...
vi: git show [<các tùy chọn>] <đối-tượng>…

en: invalid --decorate option: %s
vi: tùy chọn --decorate không hợp lệ: %s

en: suppress diff output
vi: chặn mọi kết xuất từ diff

en: show source
vi: hiển thị mã nguồn

en: use mail map file
vi: sử dụng tập tin ánh xạ thư

en: only decorate refs that match <pattern>
vi: chỉ tô sáng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: do not decorate refs that match <pattern>
vi: không tô sáng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: decorate options
vi: các tùy chọn trang trí

en: trace the evolution of line range <start>,<end> or function :<funcname> in <file>
vi: theo dõi sự tiến hóa của phạm vi <start><end> dòng, hoặc chức năng:<funcname> trong <file>

en: unrecognized argument: %s
vi: đối số không được thừa nhận: %s

en: -L<range>:<file> cannot be used with pathspec
vi: -L<vùng>:<tập_tin> không thể được sử dụng với đặc tả đường dẫn

en: Final output: %d %s
vi: Kết xuất cuối cùng: %d %s

en: unable to create temporary object directory
vi: không thể tạo thư mục đối tượng tạm thời

en: git show %s: bad file
vi: git show %s: sai tập tin

en: could not read object %s
vi: không thể đọc đối tượng %s

en: unknown type: %d
vi: không nhận ra kiểu: %d

en: %s: invalid cover from description mode
vi: %s: bao bọc không hợp lệ từ chế độ mô tả

en: format.headers without value
vi: format.headers không có giá trị cụ thể

en: cannot open patch file %s
vi: không thể mở tập tin miếng vá: %s

en: need exactly one range
vi: cần chính xác một vùng

en: not a range
vi: không phải là một vùng

en: cover letter needs email format
vi: “cover letter” cần cho định dạng thư

en: failed to create cover-letter file
vi: gặp lỗi khi tạo các tập tin cover-letter

en: insane in-reply-to: %s
vi: in-reply-to điên rồ: %s

en: git format-patch [<options>] [<since> | <revision-range>]
vi: git format-patch [<các tùy chọn>] [<kể-từ> | <vùng-xem-xét>]

en: two output directories?
vi: hai thư mục kết xuất?

en: unknown commit %s
vi: không hiểu lần chuyển giao %s

en: failed to resolve '%s' as a valid ref
vi: gặp lỗi khi phân giải “%s” như là một tham chiếu hợp lệ

en: could not find exact merge base
vi: không tìm thấy nền hòa trộn chính xác

en: failed to get upstream, if you want to record base commit automatically,
    please use git branch --set-upstream-to to track a remote branch.
    Or you could specify base commit by --base=<base-commit-id> manually
vi: gặp lỗi khi lấy thượng nguồn, nếu bạn muốn ghi lại lần chuyển giao nền một
    cách tự động, vui lòng dùng "git branch --set-upstream-to" để theo dõi
    nhánh máy chủ. Hoặc là bạn có thể chỉ định lần chuyển giao nền bằng
    "--base=<base-commit-id>" một cách thủ công

en: failed to find exact merge base
vi: gặp lỗi khi tìm nền hòa trộn chính xác

en: base commit should be the ancestor of revision list
vi: lần chuyển giao nền không là tổ tiên của danh sách điểm xét duyệt

en: base commit shouldn't be in revision list
vi: lần chuyển giao nền không được trong danh sách điểm xét duyệt

en: cannot get patch id
vi: không thể lấy mã miếng vá

en: failed to infer range-diff origin of current series
vi: gặp lỗi khi suy luận range-diff (vùng khác biệt) gốc của sê-ri hiện tại

en: using '%s' as range-diff origin of current series
vi: dùng “%s” như là gốc range-diff của sê-ri hiện tại

en: use [PATCH n/m] even with a single patch
vi: dùng [PATCH n/m] ngay cả với miếng vá đơn

en: use [PATCH] even with multiple patches
vi: dùng [VÁ] ngay cả với các miếng vá phức tạp

en: print patches to standard out
vi: hiển thị miếng vá ra đầu ra chuẩn

en: generate a cover letter
vi: tạo bì thư

en: use simple number sequence for output file names
vi: sử dụng chỗi dãy số dạng đơn giản cho tên tập-tin xuất ra

en: use <sfx> instead of '.patch'
vi: sử dụng <sfx> thay cho “.patch”

en: start numbering patches at <n> instead of 1
vi: bắt đầu đánh số miếng vá từ <n> thay vì 1

en: reroll-count
vi: đếm reroll

en: mark the series as Nth re-roll
vi: đánh dấu chuỗi nối tiếp dạng thứ-N re-roll

en: max length of output filename
vi: chiều dài tên tập tin đầu ra tối đa

en: use [RFC PATCH] instead of [PATCH]
vi: dùng [VÁ RFC] thay cho [VÁ]

en: generate parts of a cover letter based on a branch's description
vi: tạo ra các phần của một lá thư bao gồm dựa trên mô tả của nhánh

en: use [<prefix>] instead of [PATCH]
vi: dùng [<tiền-tố>] thay cho [VÁ]

en: store resulting files in <dir>
vi: lưu các tập tin kết quả trong <t.mục>

en: don't strip/add [PATCH]
vi: không strip/add [VÁ]

en: don't output binary diffs
vi: không kết xuất diff (những khác biệt) nhị phân

en: output all-zero hash in From header
vi: xuất mọi mã băm all-zero trong phần đầu From

en: don't include a patch matching a commit upstream
vi: không bao gồm miếng vá khớp với một lần chuyển giao thượng nguồn

en: show patch format instead of default (patch + stat)
vi: hiển thị định dạng miếng vá thay vì mặc định (miếng vá + thống kê)

en: Messaging
vi: Lời nhắn

en: header
vi: đầu đề thư

en: add email header
vi: thêm đầu đề thư

en: email
vi: thư điện tử

en: add To: header
vi: thêm To: đầu đề thư

en: add Cc: header
vi: thêm Cc: đầu đề thư

en: ident
vi: thụt lề

en: set From address to <ident> (or committer ident if absent)
vi: đặt “Địa chỉ gửi” thành <thụ lề> (hoặc thụt lề người commit nếu bỏ quên)

en: make first mail a reply to <message-id>
vi: dùng thư đầu tiên để trả lời <message-id>

en: boundary
vi: ranh giới

en: attach the patch
vi: đính kèm miếng vá

en: inline the patch
vi: dùng miếng vá làm nội dung

en: enable message threading, styles: shallow, deep
vi: cho phép luồng lời nhắn, kiểu: “shallow”, “deep”

en: signature
vi: chữ ký

en: add a signature
vi: thêm chữ ký

en: base-commit
vi: lần_chuyển_giao_nền

en: add prerequisite tree info to the patch series
vi: add trước hết đòi hỏi thông tin cây tới sê-ri miếng vá

en: add a signature from a file
vi: thêm chữ ký từ một tập tin

en: don't print the patch filenames
vi: không hiển thị các tên tập tin của miếng vá

en: show progress while generating patches
vi: hiển thị bộ đo tiến triển trong khi tạo các miếng vá

en: show changes against <rev> in cover letter or single patch
vi: hiển thị các thay đổi dựa trên <rev> trong các chữ bao bọc hoặc miếng vá đơn

en: show changes against <refspec> in cover letter or single patch
vi: hiển thị các thay đổi dựa trên <refspec> trong các chữ bao bọc hoặc miếng vá đơn

en: percentage by which creation is weighted
vi: tỷ lệ phần trăm theo cái tạo là weighted

en: invalid ident line: %s
vi: dòng định danh không hợp lệ: %s

en: --name-only does not make sense
vi: --name-only không hợp lý

en: --name-status does not make sense
vi: --name-status không hợp lý

en: --check does not make sense
vi: --check không hợp lý

en: --remerge-diff does not make sense
vi: --remerge-diff không hợp lý

en: could not create directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục “%s”

en: --interdiff requires --cover-letter or single patch
vi: --interdiff cần --cover-letter hoặc vá đơn

en: Interdiff against v%d:
vi: Interdiff dựa trên v%d:

en: --range-diff requires --cover-letter or single patch
vi: --range-diff yêu cầu --cover-letter hoặc miếng vá đơn

en: Range-diff against v%d:
vi: Range-diff dựa trên v%d:

en: unable to read signature file '%s'
vi: không thể đọc tập tin chữ ký “%s”

en: Generating patches
vi: Đang tạo các miếng vá

en: failed to create output files
vi: gặp lỗi khi tạo các tập tin kết xuất

en: git cherry [-v] [<upstream> [<head> [<limit>]]]
vi: git cherry [-v] [<thượng-nguồn> [<đầu> [<giới-hạn>]]]

en: Could not find a tracked remote branch, please specify <upstream> manually.
vi: Không tìm thấy nhánh mạng được theo dõi, hãy chỉ định <thượng-nguồn> một cách thủ công.

en: git ls-files [<options>] [<file>...]
vi: git ls-files [<các tùy chọn>] [<tập-tin>…]

en: separate paths with the NUL character
vi: các đường dẫn được ngăn cách bởi ký tự NULL

en: identify the file status with tags
vi: nhận dạng các trạng thái tập tin với thẻ

en: use lowercase letters for 'assume unchanged' files
vi: dùng chữ cái viết thường cho các tập tin “assume unchanged” (giả định không thay đổi)

en: use lowercase letters for 'fsmonitor clean' files
vi: dùng chữ cái viết thường cho các tập tin “fsmonitor clean”

en: show cached files in the output (default)
vi: hiển thị các tập tin được nhớ tạm vào đầu ra (mặc định)

en: show deleted files in the output
vi: hiển thị các tập tin đã xóa trong kết xuất

en: show modified files in the output
vi: hiển thị các tập tin đã bị sửa đổi ra kết xuất

en: show other files in the output
vi: hiển thị các tập tin khác trong kết xuất

en: show ignored files in the output
vi: hiển thị các tập tin bị bỏ qua trong kết xuất

en: show staged contents' object name in the output
vi: hiển thị tên đối tượng của nội dung được đặt lên bệ phóng ra kết xuất

en: show files on the filesystem that need to be removed
vi: hiển thị các tập tin trên hệ thống tập tin mà nó cần được gỡ bỏ

en: show 'other' directories' names only
vi: chỉ hiển thị tên của các thư mục “khác”

en: show line endings of files
vi: hiển thị kết thúc dòng của các tập tin

en: don't show empty directories
vi: không hiển thị thư mục rỗng

en: show unmerged files in the output
vi: hiển thị các tập tin chưa hòa trộn trong kết xuất

en: show resolve-undo information
vi: hiển thị thông tin resolve-undo

en: skip files matching pattern
vi: bỏ qua những tập tin khớp với một mẫu

en: read exclude patterns from <file>
vi: đọc mẫu cần loại trừ từ <tập-tin>

en: read additional per-directory exclude patterns in <file>
vi: đọc thêm các mẫu ngoại trừ mỗi thư mục trong <tập tin>

en: add the standard git exclusions
vi: thêm loại trừ tiêu chuẩn kiểu git

en: make the output relative to the project top directory
vi: làm cho kết xuất liên quan đến thư mục ở mức cao nhất (gốc) của dự án

en: if any <file> is not in the index, treat this as an error
vi: nếu <tập tin> bất kỳ không ở trong bảng mục lục, xử lý nó như một lỗi

en: pretend that paths removed since <tree-ish> are still present
vi: giả định rằng các đường dẫn đã bị gỡ bỏ kể từ <tree-ish> nay vẫn hiện diện

en: show debugging data
vi: hiển thị dữ liệu gỡ lỗi

en: suppress duplicate entries
vi: chặn các mục tin trùng lặp

en: show sparse directories in the presence of a sparse index
vi: hiển thị thư mục "sparse" trong sự có mặt của mục lục "sparse"

en: git ls-remote [--heads] [--tags] [--refs] [--upload-pack=<exec>]
                  [-q | --quiet] [--exit-code] [--get-url]
                  [--symref] [<repository> [<refs>...]]
vi: git ls-remote [--heads] [--tags] [--refs] [--upload-pack=<exec>]
                  [-q | --quiet] [--exit-code] [--get-url]
                  [--symref] [<kho> [<các tham chiếu>…]]

en: do not print remote URL
vi: không hiển thị URL máy chủ

en: exec
vi: thực thi

en: path of git-upload-pack on the remote host
vi: đường dẫn của git-upload-pack trên máy chủ

en: limit to tags
vi: giới hạn tới các thẻ

en: limit to heads
vi: giới hạn cho các đầu

en: do not show peeled tags
vi: không hiển thị thẻ bị peel (gọt bỏ)

en: take url.<base>.insteadOf into account
vi: lấy url.<base>.insteadOf vào trong tài khoản

en: exit with exit code 2 if no matching refs are found
vi: thoát với mã là 2 nếu không tìm thấy tham chiếu nào khớp

en: show underlying ref in addition to the object pointed by it
vi: hiển thị tham chiếu nằm dưới để thêm vào đối tượng được chỉ bởi nó

en: git ls-tree [<options>] <tree-ish> [<path>...]
vi: git ls-tree [<các tùy chọn>] <tree-ish> [</đường/dẫn>…]

en: could not get object info about '%s'
vi: không thể lấy thông tin đối tượng về “%s”

en: bad ls-tree format: element '%s' does not start with '('
vi: định dạng ls-tree sai: phần tử “%s” không bắt đầu bằng “(”

en: bad ls-tree format: element '%s' does not end in ')'
vi: định dạng ls-tree sai: phần tử “%s” không bắt kết thúc bằng “)”

en: bad ls-tree format: %%%.*s
vi: định dạng ls-tree sai: %%%.*s

en: only show trees
vi: chỉ hiển thị các tree

en: recurse into subtrees
vi: đệ quy vào các thư mục con

en: show trees when recursing
vi: hiển thị cây khi đệ quy

en: terminate entries with NUL byte
vi: chấm dứt mục tin với byte NUL

en: include object size
vi: gồm cả kích thước đối tượng

en: list only filenames
vi: chỉ liệt kê tên tập tin

en: list only objects
vi: chỉ liệt kê các đối tượng

en: use full path names
vi: dùng tên đường dẫn đầy đủ

en: list entire tree; not just current directory (implies --full-name)
vi: liệt kê cây mục tin; không chỉ thư mục hiện hành (ngụ ý --full-name)

en: --format can't be combined with other format-altering options
vi: --format không thể được tổ hợp cùng với các tùy chọn format-alterin khác

note: TRANSLATORS: keep <> in "<" mail ">" info.
en: git mailinfo [<options>] <msg> <patch> < mail >info
vi: git mailinfo [<các tùy chọn>] <msg> <patch> < mail >info

en: keep subject
vi: giữ lại phần chủ đề

en: keep non patch brackets in subject
vi: giữ không dấu ngoặc vá trong chủ đề

en: copy Message-ID to the end of commit message
vi: sao chép Message-ID vào cuối của ghi chú lần chuyển giao

en: re-code metadata to i18n.commitEncoding
vi: mã hóa lại siêu dữ liệu thành i18n.commitEncoding

en: disable charset re-coding of metadata
vi: vô hiệu hóa mã hóa lại bộ ký tự của siêu dữ liệu

en: encoding
vi: bảng mã

en: re-code metadata to this encoding
vi: mã hóa lại siêu dữ liệu vào bảng mã này

en: use scissors
vi: dùng "scissor"

en: <action>
vi: <hành động>

en: action when quoted CR is found
vi: hành động khi CR được trích dẫn được tìm thấy

en: use headers in message's body
vi: sử dụng phần đầu trong nội dung thư

en: reading patches from stdin/tty...
vi: đọc các miếng vá từ đầu vào tiêu chuẩn stdin/tty...

en: empty mbox: '%s'
vi: mbox trống rỗng: “%s”

en: git merge-base [-a | --all] <commit> <commit>...
vi: git merge-base [-a | --all] <lần_chuyển_giao> <lần_chuyển_giao>…

en: git merge-base [-a | --all] --octopus <commit>...
vi: git merge-base [-a | --all] --octopus <lần_chuyển_giao>…

en: git merge-base --independent <commit>...
vi: git merge-base --independent <lần_chuyển_giao>…

en: git merge-base --is-ancestor <commit> <commit>
vi: git merge-base --is-ancestor <commit> <lần_chuyển_giao>

en: git merge-base --fork-point <ref> [<commit>]
vi: git merge-base --fork-point <tham-chiếu> [<lần_chuyển_giao>]

en: output all common ancestors
vi: xuất ra tất cả các ông bà, tổ tiên chung

en: find ancestors for a single n-way merge
vi: tìm tổ tiên của hòa trộn n-way đơn

en: list revs not reachable from others
vi: liệt kê các “rev” mà nó không thể đọc được từ cái khác

en: is the first one ancestor of the other?
vi: là cha mẹ đầu tiên của cái khác?

en: find where <commit> forked from reflog of <ref>
vi: tìm xem <commit> được rẽ nhánh ở đâu từ reflog của <th.chiếu>

en: git merge-file [<options>] [-L <name1> [-L <orig> [-L <name2>]]] <file1> <orig-file> <file2>
vi: git merge-file [<các tùy chọn>] [-L <tên1> [-L <gốc> [-L <tên2>]]] <tập-tin1> <tập-tin-gốc> <tập-tin2>

en: send results to standard output
vi: gửi kết quả vào đầu ra tiêu chuẩn

en: use a diff3 based merge
vi: dùng kiểu hòa dựa trên diff3

en: use a zealous diff3 based merge
vi: dùng kiểu hòa trộn dựa trên 'zealous diff3'

en: for conflicts, use our version
vi: để tránh xung đột, sử dụng phiên bản của chúng ta

en: for conflicts, use their version
vi: để tránh xung đột, sử dụng phiên bản của họ

en: for conflicts, use a union version
vi: để tránh xung đột, sử dụng phiên bản kết hợp

en: for conflicts, use this marker size
vi: để tránh xung đột, hãy sử dụng kích thước bộ tạo này

en: do not warn about conflicts
vi: không cảnh báo về các xung đột xảy ra

en: set labels for file1/orig-file/file2
vi: đặt nhãn cho tập-tin-1/tập-tin-gốc/tập-tin-2

en: unknown option %s
vi: không hiểu tùy chọn %s

en: could not parse object '%s'
vi: không thể phân tích đối tượng “%s”

en: cannot handle more than %d base. Ignoring %s. | cannot handle more than %d bases. Ignoring %s.
vi[0]: không thể xử lý nhiều hơn %d nền. Bỏ qua %s.

en: not handling anything other than two heads merge.
vi: không xử lý gì ngoài hai head hòa trộn.

en: could not resolve ref '%s'
vi: không thể phân giải tham chiếu %s

en: Merging %s with %s
vi: Đang hòa trộn %s với %s

en: git merge [<options>] [<commit>...]
vi: git merge [<các tùy chọn>] [<commit>…]

en: switch `m' requires a value
vi: switch “m” yêu cầu một giá trị

en: option `%s' requires a value
vi: tùy chọn “%s” yêu cầu một giá trị

en: Could not find merge strategy '%s'.
vi: Không tìm thấy chiến lược hòa trộn “%s”.

en: Available strategies are:
vi: Các chiến lược sẵn sàng là:

en: Available custom strategies are:
vi: Các chiến lược tùy chỉnh sẵn sàng là:

en: do not show a diffstat at the end of the merge
vi: không hiển thị thống kê khác biệt tại cuối của lần hòa trộn

en: show a diffstat at the end of the merge
vi: hiển thị thống kê khác biệt tại cuối của hòa trộn

en: (synonym to --stat)
vi: (đồng nghĩa với --stat)

en: add (at most <n>) entries from shortlog to merge commit message
vi: thêm (ít nhất <n>) mục từ shortlog cho ghi chú chuyển giao hòa trộn

en: create a single commit instead of doing a merge
vi: tạo một lần chuyển giao đưon thay vì thực hiện việc hòa trộn

en: perform a commit if the merge succeeds (default)
vi: thực hiện chuyển giao nếu hòa trộn thành công (mặc định)

en: edit message before committing
vi: sửa chú thích trước khi chuyển giao

en: allow fast-forward (default)
vi: cho phép chuyển-tiếp-nhanh (mặc định)

en: abort if fast-forward is not possible
vi: bỏ qua nếu chuyển-tiếp-nhanh không thể được

en: verify that the named commit has a valid GPG signature
vi: thẩm tra xem lần chuyển giao có tên đó có chữ ký GPG hợp lệ hay không

en: strategy
vi: chiến lược

en: merge strategy to use
vi: chiến lược hòa trộn sẽ dùng

en: option=value
vi: tùy_chọn=giá_trị

en: option for selected merge strategy
vi: tùy chọn cho chiến lược hòa trộn đã chọn

en: merge commit message (for a non-fast-forward merge)
vi: hòa trộn ghi chú của lần chuyển giao (dành cho hòa trộn không-chuyển-tiếp-nhanh)

en: use <name> instead of the real target
vi: dùng <tên> thay cho đích thật

en: abort the current in-progress merge
vi: bãi bỏ quá trình hòa trộn hiện tại đang thực hiện

en: --abort but leave index and working tree alone
vi: --abort nhưng để lại bảng mục lục và cây làm việc

en: continue the current in-progress merge
vi: tiếp tục quá trình hòa trộn hiện tại đang thực hiện

en: allow merging unrelated histories
vi: cho phép hòa trộn lịch sử không liên quan

en: bypass pre-merge-commit and commit-msg hooks
vi: vòng qua móc (hook) pre-merge-commit và commit-msg

en: could not run stash.
vi: không thể chạy stash.

en: stash failed
vi: lệnh tạm cất gặp lỗi

en: not a valid object: %s
vi: không phải là một đối tượng hợp lệ: %s

en: read-tree failed
vi: read-tree gặp lỗi

en: Already up to date. (nothing to squash)
vi: Đã cập nhật rồi. (không có gì để squash)

en: Already up to date.
vi: Đã cập nhật rồi.

en: Squash commit -- not updating HEAD
vi: Squash commit -- không cập nhật HEAD

en: No merge message -- not updating HEAD
vi: Không có lời chú thích hòa trộn -- nên không cập nhật HEAD

en: '%s' does not point to a commit
vi: “%s” không chỉ đến một lần chuyển giao nào cả

en: Bad branch.%s.mergeoptions string: %s
vi: Chuỗi branch.%s.mergeoptions sai: %s

en: Unable to write index.
vi: Không thể ghi bảng mục lục.

en: Not handling anything other than two heads merge.
vi: Không cầm nắm gì ngoài hai head hòa trộn.

en: unknown strategy option: -X%s
vi: không hiểu chiến lược: -X%s

en: unable to write %s
vi: không thể ghi %s

en: Could not read from '%s'
vi: Không thể đọc từ “%s”

en: Not committing merge; use 'git commit' to complete the merge.
vi: Vẫn chưa hòa trộn các lần chuyển giao; sử dụng lệnh “git commit” để hoàn tất việc hòa trộn.

en: Please enter a commit message to explain why this merge is necessary,
    especially if it merges an updated upstream into a topic branch.
vi: Hãy nhập vào các thông tin để giải thích tại sao sự hòa trộn này là cần thiết,
    đặc biệt là khi nó hòa trộn thượng nguồn đã cập nhật vào trong một nhánh topic.

en: An empty message aborts the commit.
vi: Nếu phần chú thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: Lines starting with '%c' will be ignored, and an empty message aborts
    the commit.
vi: Những dòng được bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua, và nếu phần chú
    thích rỗng sẽ hủy bỏ lần chuyển giao.

en: Empty commit message.
vi: Chú thích của lần commit (chuyển giao) bị trống rỗng.

en: Wonderful.
vi: Tuyệt vời.

en: Automatic merge failed; fix conflicts and then commit the result.
vi: Việc tự động hòa trộn gặp lỗi; hãy sửa các xung đột sau đó chuyển giao kết quả.

en: No current branch.
vi: Không phải nhánh hiện hành.

en: No remote for the current branch.
vi: Không có máy chủ cho nhánh hiện hành.

en: No default upstream defined for the current branch.
vi: Không có thượng nguồn mặc định được định nghĩa cho nhánh hiện hành.

en: No remote-tracking branch for %s from %s
vi: Không nhánh mạng theo dõi cho %s từ %s

en: Bad value '%s' in environment '%s'
vi: Giá trị sai “%s” trong biến môi trường “%s”

en: could not close '%s'
vi: không thể đóng “%s”

en: not something we can merge in %s: %s
vi: không phải là một thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn trong %s: %s

en: not something we can merge
vi: không phải là thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn

en: --abort expects no arguments
vi: --abort không nhận các đối số

en: There is no merge to abort (MERGE_HEAD missing).
vi: Ở đây không có lần hòa trộn nào được hủy bỏ giữa chừng cả (thiếu MERGE_HEAD).

en: --quit expects no arguments
vi: --quit không nhận các đối số

en: --continue expects no arguments
vi: --continue không nhận đối số

en: There is no merge in progress (MERGE_HEAD missing).
vi: Ở đây không có lần hòa trộn nào đang được xử lý cả (thiếu MERGE_HEAD).

en: You have not concluded your merge (MERGE_HEAD exists).
    Please, commit your changes before you merge.
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn (MERGE_HEAD vẫn tồn tại).
    Hãy chuyển giao các thay đổi trước khi bạn có thể hòa trộn.

en: You have not concluded your cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD exists).
    Please, commit your changes before you merge.
vi: Bạn chưa kết thúc việc cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD vẫn tồn tại).
    Hãy chuyển giao các thay đổi trước khi bạn có thể hòa trộn.

en: You have not concluded your cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc cherry-pick (CHERRY_PICK_HEAD vẫn tồn tại).

en: No commit specified and merge.defaultToUpstream not set.
vi: Không chỉ ra lần chuyển giao và merge.defaultToUpstream chưa được đặt.

en: Squash commit into empty head not supported yet
vi: Squash commit vào một head trống rỗng vẫn chưa được hỗ trợ

en: Non-fast-forward commit does not make sense into an empty head
vi: Chuyển giao không-chuyển-tiếp-nhanh không hợp lý ở trong một head trống rỗng

en: %s - not something we can merge
vi: %s - không phải là thứ gì đó mà chúng tôi có thể hòa trộn

en: Can merge only exactly one commit into empty head
vi: Không thể hòa trộn một cách đúng đắn một lần chuyển giao vào một head rỗng

en: refusing to merge unrelated histories
vi: từ chối hòa trộn lịch sử không liên quan

en: Updating %s..%s
vi: Đang cập nhật %s..%s

en: Trying really trivial in-index merge...
vi: Đang thử hòa trộn kiểu “trivial in-index”…

en: Nope.
vi: Không.

en: Rewinding the tree to pristine...
vi: Đang tua lại cây thành thời xa xưa…

en: Trying merge strategy %s...
vi: Đang thử chiến lược hòa trộn %s…

en: No merge strategy handled the merge.
vi: Không có chiến lược hòa trộn nào được nắm giữ (handle) sự hòa trộn.

en: Merge with strategy %s failed.
vi: Hòa trộn với chiến lược %s gặp lỗi.

en: Using the %s strategy to prepare resolving by hand.
vi: Sử dụng chiến lược %s để chuẩn bị giải quyết bằng tay.

en: Automatic merge went well; stopped before committing as requested
vi: Hòa trộn tự động đã trở nên tốt; bị dừng trước khi việc chuyển giao được yêu cầu

en: warning: tag input does not pass fsck: %s
vi: cảnh báo: đầu vào thẻ không qua kiểm tra fsck: %s

en: error: tag input does not pass fsck: %s
vi: lỗi: đầu vào thẻ không vượt qua fsck: %s

en: %d (FSCK_IGNORE?) should never trigger this callback
vi: %d (FSCK_IGNORE?) không bao giờ nên kích hoạt cuộc gọi ngược này

en: could not read tagged object '%s'
vi: không thể đọc đối tượng được đánh thẻ %s

en: object '%s' tagged as '%s', but is a '%s' type
vi: đối tượng %s được đánh thẻ là %s, không phải là kiểu %s

en: could not read from stdin
vi: không thể đọc từ đầu vào tiêu chuẩn

en: tag on stdin did not pass our strict fsck check
vi: thẻ trên stdin đã không vượt qua kiểm tra fsck nghiêm ngặt của chúng tôi

en: tag on stdin did not refer to a valid object
vi: thẻ trên đầu vào tiêu chuẩn không chỉ đến một lần chuyển giao hợp lệ nào cả

en: unable to write tag file
vi: không thể ghi vào tập tin lưu thẻ

en: input is NUL terminated
vi: đầu vào được chấm dứt bởi NUL

en: allow missing objects
vi: cho phép thiếu đối tượng

en: allow creation of more than one tree
vi: cho phép tạo nhiều hơn một cây

en: git multi-pack-index [<options>] write [--preferred-pack=<pack>][--refs-snapshot=<path>]
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] write [--preferred-pack=<gói>][--refs-snapshot=</đường/dẫn>]

en: git multi-pack-index [<options>] verify
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] verify

en: git multi-pack-index [<options>] expire
vi: git multi-pack-index [<các tùy chọn>] expire

en: git multi-pack-index [<options>] repack [--batch-size=<size>]
vi: git multi-pack-index [<các-tùy-chọn>] repack [--batch-size=<cỡ>]

en: directory
vi: thư mục

en: object directory containing set of packfile and pack-index pairs
vi: thư mục đối tượng có chứa một bộ các tập tin gói và cặp pack-index

en: pack for reuse when computing a multi-pack bitmap
vi: gói được sử dụng khi tính toán một "multi-pack bitmap"

en: write multi-pack bitmap
vi: ghi multi-pack bitmap

en: write multi-pack index containing only given indexes
vi: ghi mục lục multi-pack chỉ chứa các mục lục đã cho

en: refs snapshot for selecting bitmap commits
vi: ảnh chụp nhanh refs để chọn các lần chuyển giao ánh xạ

en: during repack, collect pack-files of smaller size into a batch that is larger than this size
vi: trong suốt quá trình đóng gói lại, gom các tập tin gói có kích cỡ nhỏ hơn vào một bó cái mà lớn hơn kích thước này

en: git mv [<options>] <source>... <destination>
vi: git mv [<các tùy chọn>] <nguồn>… <đích>

en: Directory %s is in index and no submodule?
vi: Thư mục “%s” có ở trong chỉ mục mà không có mô-đun con?

en: Please stage your changes to .gitmodules or stash them to proceed
vi: Hãy đưa các thay đổi của bạn vào .gitmodules hay tạm cất chúng đi để xử lý

en: %.*s is in index
vi: %.*s trong bảng mục lục

en: force move/rename even if target exists
vi: ép buộc di chuyển hay đổi tên thậm chí cả khi đích đã tồn tại

en: skip move/rename errors
vi: bỏ qua các lỗi liên quan đến di chuyển, đổi tên

en: destination '%s' is not a directory
vi: có đích “%s” nhưng đây không phải là một thư mục

en: Checking rename of '%s' to '%s'
vi: Đang kiểm tra việc đổi tên của “%s” thành “%s”

en: bad source
vi: nguồn sai

en: can not move directory into itself
vi: không thể di chuyển một thư mục vào trong chính nó được

en: cannot move directory over file
vi: không di chuyển được thư mục thông qua tập tin

en: source directory is empty
vi: thư mục nguồn là trống rỗng

en: not under version control
vi: không nằm dưới sự quản lý mã nguồn

en: conflicted
vi: bị xung đột

en: destination exists
vi: đích đã tồn tại sẵn rồi

en: overwriting '%s'
vi: đang ghi đè lên “%s”

en: Cannot overwrite
vi: Không thể ghi đè

en: multiple sources for the same target
vi: nhiều nguồn cho cùng một đích

en: destination directory does not exist
vi: thư mục đích không tồn tại

en: %s, source=%s, destination=%s
vi: %s, nguồn=%s, đích=%s

en: Renaming %s to %s
vi: Đổi tên %s thành %s

en: renaming '%s' failed
vi: gặp lỗi khi đổi tên “%s”

en: git name-rev [<options>] <commit>...
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] <commit>…

en: git name-rev [<options>] --all
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] --all

en: git name-rev [<options>] --annotate-stdin
vi: git name-rev [<các tùy chọn>] --annotate-stdin

en: print only ref-based names (no object names)
vi: chỉ hiển thị các tham chiếu cơ sở (không phải các tên đối tượng)

en: only use tags to name the commits
vi: chỉ dùng các thẻ để đặt tên cho các lần chuyển giao

en: only use refs matching <pattern>
vi: chỉ sử dụng các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: ignore refs matching <pattern>
vi: bỏ qua các tham chiếu khớp với <mẫu>

en: list all commits reachable from all refs
vi: liệt kê tất cả các lần chuyển giao có thể đọc được từ tất cả các tham chiếu

en: deprecated: use --annotate-stdin instead
vi: đã lạc hậu: hãy dùng --annotate-stdin để thay thế

en: annotate text from stdin
vi: chú giải chữ từ đầu vào tiêu chuẩn stdin

en: allow to print `undefined` names (default)
vi: cho phép in các tên “chưa định nghĩa” (mặc định)

en: dereference tags in the input (internal use)
vi: bãi bỏ tham chiếu các thẻ trong đầu vào (dùng nội bộ)

en: git notes [--ref <notes-ref>] [list [<object>]]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] [list [<đối-tượng>]]

en: git notes [--ref <notes-ref>] add [-f] [--allow-empty] [-m <msg> | -F <file> | (-c | -C) <object>] [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] add [-f] [--allow-empty] [-m <lời-nhắn> | -F <tập-tin> | (-c | -C) <đối-tượng>] [<đối-tượng>]

en: git notes [--ref <notes-ref>] copy [-f] <from-object> <to-object>
vi: git notes [--ref <notes-ref>] copy [-f] <từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>

en: git notes [--ref <notes-ref>] append [--allow-empty] [-m <msg> | -F <file> | (-c | -C) <object>] [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] append [--allow-empty] [-m <lời-nhắn> | -F <tập-tin> | (-c | -C) <đối-tượng>] [<đối-tượng>]

en: git notes [--ref <notes-ref>] edit [--allow-empty] [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] edit [--allow-empty] [<đối-tượng>]

en: git notes [--ref <notes-ref>] show [<object>]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] show [<đối-tượng>]

en: git notes [--ref <notes-ref>] merge [-v | -q] [-s <strategy>] <notes-ref>
vi: git notes [--ref <notes-ref>] merge [-v | -q] [-s <chiến-lược> ] <notes-ref>

en: git notes [--ref <notes-ref>] remove [<object>...]
vi: git notes [--ref <notes-ref>] remove [<đối-tượng>…]

en: git notes [list [<object>]]
vi: git notes [list [<đối tượng>]]

en: git notes add [<options>] [<object>]
vi: git notes add [<các tùy chọn>] [<đối-tượng>]

en: git notes copy [<options>] <from-object> <to-object>
vi: git notes copy [<các tùy chọn>] <từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>

en: git notes copy --stdin [<from-object> <to-object>]...
vi: git notes copy --stdin [<từ-đối-tượng> <đến-đối-tượng>]…

en: git notes append [<options>] [<object>]
vi: git notes append [<các tùy chọn>] [<đối-tượng>]

en: git notes edit [<object>]
vi: git notes edit [<đối tượng>]

en: git notes show [<object>]
vi: git notes show [<đối tượng>]

en: git notes merge [<options>] <notes-ref>
vi: git notes merge [<các tùy chọn>] <notes-ref>

en: git notes merge --commit [<options>]
vi: git notes merge --commit [<các tùy chọn>]

en: git notes merge --abort [<options>]
vi: git notes merge --abort [<các tùy chọn>]

en: git notes remove [<object>]
vi: git notes remove [<đối tượng>]

en: git notes prune [<options>]
vi: git notes prune [<các tùy chọn>]

en: Write/edit the notes for the following object:
vi: Ghi hay sửa ghi chú cho đối tượng sau đây:

en: unable to start 'show' for object '%s'
vi: không thể khởi chạy “show” cho đối tượng “%s”

en: could not read 'show' output
vi: không thể đọc kết xuất “show”

en: failed to finish 'show' for object '%s'
vi: gặp lỗi khi hoàn thành “show” cho đối tượng “%s”

en: please supply the note contents using either -m or -F option
vi: xin hãy áp dụng nội dung của ghi chú sử dụng hoặc là tùy chọn -m hoặc là -F

en: unable to write note object
vi: không thể ghi đối tượng ghi chú (note)

en: the note contents have been left in %s
vi: nội dung ghi chú còn lại %s

en: could not open or read '%s'
vi: không thể mở hay đọc “%s”

en: failed to resolve '%s' as a valid ref.
vi: gặp lỗi khi phân giải “%s” như là một tham chiếu hợp lệ.

en: failed to read object '%s'.
vi: gặp lỗi khi đọc đối tượng “%s”.

en: cannot read note data from non-blob object '%s'.
vi: không thể đọc dữ liệu ghi chú từ đối tượng không-blob “%s”.

en: malformed input line: '%s'.
vi: dòng đầu vào dị hình: “%s”.

en: failed to copy notes from '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép ghi chú (note) từ “%s” sang “%s”

note: TRANSLATORS: the first %s will be replaced by a git notes command: 'add', 'merge', 'remove', etc.
en: refusing to %s notes in %s (outside of refs/notes/)
vi: từ chối %s ghi chú trong %s (nằm ngoài refs/notes/)

en: no note found for object %s.
vi: không tìm thấy ghi chú cho đối tượng %s.

en: note contents as a string
vi: nội dung ghi chú (note) nằm trong một chuỗi

en: note contents in a file
vi: nội dung ghi chú (note) nằm trong một tập tin

en: reuse and edit specified note object
vi: dùng lại nhưng có sửa chữa đối tượng note đã chỉ ra

en: reuse specified note object
vi: dùng lại đối tượng ghi chú (note) đã chỉ ra

en: allow storing empty note
vi: cho lưu trữ ghi chú trống rỗng

en: replace existing notes
vi: thay thế ghi chú trước

en: Cannot add notes. Found existing notes for object %s. Use '-f' to overwrite existing notes
vi: Không thể thêm các ghi chú. Đã tìm thấy các ghi chú đã có sẵn cho đối tượng %s. Sử dụng tùy chọn “-f” để ghi đè lên các ghi chú cũ

en: Overwriting existing notes for object %s
vi: Đang ghi đè lên ghi chú cũ cho đối tượng %s

en: Removing note for object %s
vi: Đang gỡ bỏ ghi chú (note) cho đối tượng %s

en: read objects from stdin
vi: đọc các đối tượng từ đầu vào tiêu chuẩn

en: load rewriting config for <command> (implies --stdin)
vi: tải cấu hình chép lại cho <lệnh> (ngầm định là --stdin)

en: too few arguments
vi: quá ít đối số

en: Cannot copy notes. Found existing notes for object %s. Use '-f' to overwrite existing notes
vi: Không thể sao chép các ghi chú. Đã tìm thấy các ghi chú đã có sẵn cho đối tượng %s. Sử dụng tùy chọn “-f” để ghi đè lên các ghi chú cũ

en: missing notes on source object %s. Cannot copy.
vi: thiếu ghi chú trên đối tượng nguồn %s. Không thể sao chép.

en: The -m/-F/-c/-C options have been deprecated for the 'edit' subcommand.
    Please use 'git notes add -f -m/-F/-c/-C' instead.
vi: Các tùy chọn -m/-F/-c/-C đã cổ không còn dùng nữa cho lệnh con “edit”.
    Xin hãy sử dụng lệnh sau để thay thế: “git notes add -f -m/-F/-c/-C”.

en: failed to delete ref NOTES_MERGE_PARTIAL
vi: gặp lỗi khi xóa tham chiếu NOTES_MERGE_PARTIAL

en: failed to delete ref NOTES_MERGE_REF
vi: gặp lỗi khi xóa tham chiếu NOTES_MERGE_REF

en: failed to remove 'git notes merge' worktree
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ cây làm việc “git notes merge”

en: failed to read ref NOTES_MERGE_PARTIAL
vi: gặp lỗi khi đọc tham chiếu NOTES_MERGE_PARTIAL

en: could not find commit from NOTES_MERGE_PARTIAL.
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao từ NOTES_MERGE_PARTIAL.

en: could not parse commit from NOTES_MERGE_PARTIAL.
vi: không thể phân tích cú pháp lần chuyển giao từ NOTES_MERGE_PARTIAL.

en: failed to resolve NOTES_MERGE_REF
vi: gặp lỗi khi phân giải NOTES_MERGE_REF

en: failed to finalize notes merge
vi: gặp lỗi khi hoàn thành hòa trộn ghi chú

en: unknown notes merge strategy %s
vi: không hiểu chiến lược hòa trộn ghi chú %s

en: General options
vi: Tùy chọn chung

en: Merge options
vi: Tùy chọn về hòa trộn

en: resolve notes conflicts using the given strategy (manual/ours/theirs/union/cat_sort_uniq)
vi: phân giải các xung đột “notes” sử dụng chiến lược đã đưa ra (manual/ours/theirs/union/cat_sort_uniq)

en: Committing unmerged notes
vi: Chuyển giao các note chưa được hòa trộn

en: finalize notes merge by committing unmerged notes
vi: các note cuối cùng được hòa trộn bởi các note chưa hòa trộn của lần chuyển giao

en: Aborting notes merge resolution
vi: Hủy bỏ phân giải ghi chú (note) hòa trộn

en: abort notes merge
vi: bỏ qua hòa trộn các ghi chú (note)

en: cannot mix --commit, --abort or -s/--strategy
vi: không thể trộn lẫn --commit, --abort hay -s/--strategy

en: must specify a notes ref to merge
vi: bạn phải chỉ định tham chiếu ghi chú để hòa trộn

en: unknown -s/--strategy: %s
vi: không hiểu -s/--strategy: %s

en: a notes merge into %s is already in-progress at %s
vi: một ghi chú hòa trộn vào %s đã sẵn trong quá trình xử lý tại %s

en: failed to store link to current notes ref (%s)
vi: gặp lỗi khi lưu liên kết đến tham chiếu ghi chú hiện tại (%s)

en: Automatic notes merge failed. Fix conflicts in %s and commit the result with 'git notes merge --commit', or abort the merge with 'git notes merge --abort'.
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn các ghi chú tự động. Sửa các xung đột này trong %s và chuyển giao kết quả bằng “git notes merge --commit”, hoặc bãi bỏ việc hòa trộn bằng “git notes merge --abort”.

en: Failed to resolve '%s' as a valid ref.
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s” như là một tham chiếu hợp lệ.

en: Object %s has no note
vi: Đối tượng %s không có ghi chú (note)

en: attempt to remove non-existent note is not an error
vi: cố gắng gỡ bỏ một note chưa từng tồn tại không phải là một lỗi

en: read object names from the standard input
vi: đọc tên đối tượng từ thiết bị nhập chuẩn

en: do not remove, show only
vi: không gỡ bỏ, chỉ hiển thị

en: report pruned notes
vi: báo cáo các đối tượng đã prune

en: use notes from <notes-ref>
vi: dùng “notes” từ <notes-ref>

en: unknown subcommand: %s
vi: không hiểu câu lệnh con: %s

en: git pack-objects --stdout [<options>...] [< <ref-list> | < <object-list>]
vi: git pack-objects --stdout [các tùy chọn…] [< <danh-sách-tham-chiếu> | < <danh-sách-đối-tượng>]

en: git pack-objects [<options>...] <base-name> [< <ref-list> | < <object-list>]
vi: git pack-objects [các tùy chọn…] <base-name> [< <danh-sách-ref> | < <danh-sách-đối-tượng>]

en: write_reuse_object: could not locate %s, expected at offset %<PRIuMAX> in pack %s
vi: write_reuse_object: không thể phân bổ %s, cần tại vị trí bù %<PRIuMAX> trong gói %s

en: bad packed object CRC for %s
vi: CRC của đối tượng gói sai với %s

en: corrupt packed object for %s
vi: đối tượng đã đóng gói sai hỏng cho %s

en: recursive delta detected for object %s
vi: dò thấy delta đệ quy cho đối tượng %s

en: ordered %u objects, expected %<PRIu32>
vi: đã sắp xếp %u đối tượng, cần %<PRIu32>

en: expected object at offset %<PRIuMAX> in pack %s
vi: cần đối tượng tại khoảng bù %<PRIuMAX> trong gói: %s

en: disabling bitmap writing, packs are split due to pack.packSizeLimit
vi: tắt ghi bitmap, các gói bị chia nhỏ bởi vì pack.packSizeLimit

en: Writing objects
vi: Đang ghi lại các đối tượng

en: failed to stat %s
vi: gặp lỗi khi lấy thông tin thống kê về %s

en: failed utime() on %s
vi: gặp lỗi utime() trên “%s”

en: failed to write bitmap index
vi: gặp lỗi khi ghi mục lục ánh xạ

en: wrote %<PRIu32> objects while expecting %<PRIu32>
vi: đã ghi %<PRIu32> đối tượng trong khi cần %<PRIu32>

en: disabling bitmap writing, as some objects are not being packed
vi: tắt ghi bitmap, như vậy một số đối tượng sẽ không được đóng gói

en: delta base offset overflow in pack for %s
vi: khoảng bù cơ sở cho delta bị tràn trong gói cho %s

en: delta base offset out of bound for %s
vi: khoảng bù cơ sở cho delta nằm ngoài phạm cho %s

en: Counting objects
vi: Đang đếm các đối tượng

en: unable to get size of %s
vi: không thể lấy kích cỡ của %s

en: unable to parse object header of %s
vi: không thể phân tích phần đầu đối tượng của “%s”

en: object %s cannot be read
vi: không thể đọc đối tượng %s

en: object %s inconsistent object length (%<PRIuMAX> vs %<PRIuMAX>)
vi: đối tượng %s không nhất quán về chiều dài đối tượng (%<PRIuMAX> so với %<PRIuMAX>)

en: suboptimal pack - out of memory
vi: suboptimal pack - hết bộ nhớ

en: Delta compression using up to %d threads
vi: Nén delta dùng tới %d tuyến trình

en: unable to pack objects reachable from tag %s
vi: không thể đóng gói các đối tượng tiếp cận được từ thẻ “%s”

en: unable to get type of object %s
vi: không thể lấy kiểu của đối tượng “%s”

en: Compressing objects
vi: Đang nén các đối tượng

en: inconsistency with delta count
vi: mâu thuẫn với số lượng delta

en: value of uploadpack.blobpackfileuri must be of the form '<object-hash> <pack-hash> <uri>' (got '%s')
vi: giá trị của uploadpack.blobpackfileuri phải có dạng “<object-hash> <pack-hash> <uri>” (nhận “%s”)

en: object already configured in another uploadpack.blobpackfileuri (got '%s')
vi: đối tượng đã được cấu hình trong một uploadpack.blobpackfileuri khác (đã nhận “%s”)

en: could not get type of object %s in pack %s
vi: không thể lấy kiểu của đối tượng “%s” trong gói “%s”

en: could not find pack '%s'
vi: không thể tìm thấy gói “%s”

en: packfile %s cannot be accessed
vi: tập tin gói %s không thể được truy

en: Enumerating cruft objects
vi: Đánh số các đối tượng cruft

en: unable to add cruft objects
vi: không thể thêm các đối tượng cruft

en: Traversing cruft objects
vi: Đang duyệt các đối tượng cruft

en: expected edge object ID, got garbage:
     %s
vi: cần ID đối tượng cạnh, nhận được rác:
     %s

en: expected object ID, got garbage:
     %s
vi: cần ID đối tượng, nhận được rác:
     %s

en: could not load cruft pack .mtimes
vi: không thể tải cruft pack .mtimes

en: cannot open pack index
vi: không thể mở mục lục của gói

en: loose object at %s could not be examined
vi: đối tượng mất tại %s không thể đã kiểm tra

en: unable to force loose object
vi: không thể buộc mất đối tượng

en: not a rev '%s'
vi: không phải một rev “%s”

en: bad revision '%s'
vi: điểm xem xét sai “%s”

en: unable to add recent objects
vi: không thể thêm các đối tượng mới dùng

en: unsupported index version %s
vi: phiên bản mục lục không được hỗ trợ %s

en: bad index version '%s'
vi: phiên bản mục lục sai “%s”

en: <version>[,<offset>]
vi: <phiên bản>[,offset]

en: write the pack index file in the specified idx format version
vi: ghi tập tin bảng mục lục gói (pack) ở phiên bản định dạng idx đã cho

en: maximum size of each output pack file
vi: kcíh thước tối đa cho tập tin gói được tạo

en: ignore borrowed objects from alternate object store
vi: bỏ qua các đối tượng vay mượn từ kho đối tượng thay thế

en: ignore packed objects
vi: bỏ qua các đối tượng đóng gói

en: limit pack window by objects
vi: giới hạn cửa sổ đóng gói theo đối tượng

en: limit pack window by memory in addition to object limit
vi: giới hạn cửa sổ đóng gói theo bộ nhớ cộng thêm với giới hạn đối tượng

en: maximum length of delta chain allowed in the resulting pack
vi: độ dài tối đa của chuỗi móc xích “delta” được phép trong gói kết quả

en: reuse existing deltas
vi: dùng lại các delta sẵn có

en: reuse existing objects
vi: dùng lại các đối tượng sẵn có

en: use OFS_DELTA objects
vi: dùng các đối tượng OFS_DELTA

en: use threads when searching for best delta matches
vi: sử dụng các tuyến trình khi tìm kiếm cho các mẫu khớp delta tốt nhất

en: do not create an empty pack output
vi: không thể tạo kết xuất gói trống rỗng

en: read revision arguments from standard input
vi: đọc tham số “revision” từ thiết bị nhập chuẩn

en: limit the objects to those that are not yet packed
vi: giới hạn các đối tượng thành những cái mà chúng vẫn chưa được đóng gói

en: include objects reachable from any reference
vi: bao gồm các đối tượng có thể đọc được từ bất kỳ tham chiếu nào

en: include objects referred by reflog entries
vi: bao gồm các đối tượng được tham chiếu bởi các mục reflog

en: include objects referred to by the index
vi: bao gồm các đối tượng được tham chiếu bởi mục lục

en: read packs from stdin
vi: đọc các gói từ đầu vào tiêu chuẩn

en: output pack to stdout
vi: xuất gói ra đầu ra tiêu chuẩn

en: include tag objects that refer to objects to be packed
vi: bao gồm các đối tượng tham chiếu đến các đối tượng được đóng gói

en: keep unreachable objects
vi: giữ lại các đối tượng không thể đọc được

en: pack loose unreachable objects
vi: pack mất các đối tượng không thể đọc được

en: unpack unreachable objects newer than <time>
vi: xả nén (gỡ khỏi gói) các đối tượng không thể đọc được mới hơn <thời-gian>

en: create a cruft pack
vi: tạo gói cruft

en: expire cruft objects older than <time>
vi: các đối tượng cruft hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: use the sparse reachability algorithm
vi: sử dụng thuật toán “sparse reachability”

en: create thin packs
vi: tạo gói nhẹ

en: create packs suitable for shallow fetches
vi: tạo gói để phù hợp cho lấy về nông (shallow)

en: ignore packs that have companion .keep file
vi: bỏ qua các gói mà nó có tập tin .keep đi kèm

en: ignore this pack
vi: bỏ qua gói này

en: pack compression level
vi: mức nén gói

en: do not hide commits by grafts
vi: không ẩn các lần chuyển giao bởi “grafts”

en: use a bitmap index if available to speed up counting objects
vi: dùng mục lục ánh xạ nếu có thể được để nâng cao tốc độ đếm đối tượng

en: write a bitmap index together with the pack index
vi: ghi một mục lục ánh xạ cùng với mục lục gói

en: write a bitmap index if possible
vi: ghi mục lục ánh xạ nếu được

en: handling for missing objects
vi: xử lý cho thiếu đối tượng

en: do not pack objects in promisor packfiles
vi: không thể đóng gói các đối tượng trong các tập tin gói hứa hẹn

en: respect islands during delta compression
vi: tôn trọng island trong suốt quá trình nén “delta”

en: protocol
vi: giao thức

en: exclude any configured uploadpack.blobpackfileuri with this protocol
vi: loại trừ bất kỳ cấu hình uploadpack.blobpackfileuri với giao thức này

en: delta chain depth %d is too deep, forcing %d
vi: mức sau xích delta %d là quá sâu, buộc dùng %d

en: pack.deltaCacheLimit is too high, forcing %d
vi: pack.deltaCacheLimit là quá cao, ép dùng %d

en: bad pack compression level %d
vi: mức nén gói %d không hợp lệ

en: --max-pack-size cannot be used to build a pack for transfer
vi: --max-pack-size không thể được sử dụng để xây dựng một gói để vận chuyển

en: minimum pack size limit is 1 MiB
vi: giới hạn kích thước tối thiểu của gói là 1 MiB

en: --thin cannot be used to build an indexable pack
vi: --thin không thể được dùng để xây dựng gói đánh mục lục được

en: cannot use --filter without --stdout
vi: không thể dùng tùy chọn --filter mà không có --stdout

en: cannot use --filter with --stdin-packs
vi: không thể dùng tùy chọn --filter với --stdin-packs

en: cannot use internal rev list with --stdin-packs
vi: không thể dùng danh sách rev bên trong với --stdin-packs

en: cannot use internal rev list with --cruft
vi: không thể dùng danh sách rev bên trong với --cruft

en: cannot use --stdin-packs with --cruft
vi: không thể dùng tùy chọn --stdin-packs  với --cruft

en: cannot use --max-pack-size with --cruft
vi: không thể dùng tùy chọn --max-pack-size với --cruft

en: Enumerating objects
vi: Đánh số các đối tượng

en: Total %<PRIu32> (delta %<PRIu32>), reused %<PRIu32> (delta %<PRIu32>), pack-reused %<PRIu32>
vi: Tổng %<PRIu32> (delta %<PRIu32>), dùng lại %<PRIu32> (delta %<PRIu32>), pack-reused %<PRIu32>

en: 'git pack-redundant' is nominated for removal.
    If you still use this command, please add an extra
    option, '--i-still-use-this', on the command line
    and let us know you still use it by sending an e-mail
    to <git@vger.kernel.org>.  Thanks.
vi: “git pack-redundant” được đề cử để loại bỏ.
    Nếu bạn vẫn sử dụng lệnh này, vui lòng bổ sung
    thêm một tùy chọn, “--i-still-use-this”, trên dòng lệnh
    và cho chúng tôi biết bạn vẫn sử dụng nó bằng cách gửi e-mail
    đến <git@vger.kernel.org>.  Cảm ơn.

en: git pack-refs [<options>]
vi: git pack-refs [<các tùy chọn>]

en: pack everything
vi: đóng gói mọi thứ

en: prune loose refs (default)
vi: prune (cắt cụt) những tham chiếu bị mất (mặc định)

en: git prune [-n] [-v] [--progress] [--expire <time>] [--] [<head>...]
vi: git prune [-n] [-v] [--progress] [--expire <thời-gian>] [--] [<head>…]

en: report pruned objects
vi: báo cáo các đối tượng đã prune

en: expire objects older than <time>
vi: các đối tượng hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: limit traversal to objects outside promisor packfiles
vi: giới hạn giao đến các đối tượng nằm ngoài các tập tin gói hứa hẹn

en: cannot prune in a precious-objects repo
vi: không thể tỉa bớt trong một kho đối_tượng_vĩ_đại

en: git pull [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git pull [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>…]]

en: control for recursive fetching of submodules
vi: điều khiển việc lấy về đệ quy của các mô-đun-con

en: Options related to merging
vi: Các tùy chọn liên quan đến hòa trộn

en: incorporate changes by rebasing rather than merging
vi: các thay đổi hợp nhất bằng cải tổ thay vì hòa trộn

en: allow fast-forward
vi: cho phép chuyển-tiếp-nhanh

en: control use of pre-merge-commit and commit-msg hooks
vi: điều khiển cách dùng các móc (hook) pre-merge-commit và commit-msg

en: automatically stash/stash pop before and after
vi: tự động stash/stash pop trước và sau

en: Options related to fetching
vi: Các tùy chọn liên quan đến lệnh lấy về

en: force overwrite of local branch
vi: ép buộc ghi đè lên nhánh nội bộ

en: number of submodules pulled in parallel
vi: số lượng mô-đun-con được đẩy lên đồng thời

en: There is no candidate for rebasing against among the refs that you just fetched.
vi: Ở đây không có ứng cử nào để cải tổ lại trong số các tham chiếu mà bạn vừa lấy về.

en: There are no candidates for merging among the refs that you just fetched.
vi: Ở đây không có ứng cử nào để hòa trộn trong số các tham chiếu mà bạn vừa lấy về.

en: Generally this means that you provided a wildcard refspec which had no
    matches on the remote end.
vi: Đại thể điều này có nghĩa là bạn đã cung cấp đặc tả đường dẫn dạng dùng ký tự
    đại diện mà nó lại không khớp trên điểm cuối máy phục vụ.

en: You asked to pull from the remote '%s', but did not specify
    a branch. Because this is not the default configured remote
    for your current branch, you must specify a branch on the command line.
vi: Bạn yêu cầu pull từ máy dịch vụ “%s”, nhưng lại chưa chỉ định
    nhánh nào. Bởi vì đây không phải là máy dịch vụ được cấu hình
    theo mặc định cho nhánh hiện tại của bạn, bạn phải chỉ định
    một nhánh trên dòng lệnh.

en: You are not currently on a branch.
vi: Hiện tại bạn chẳng ở nhánh nào cả.

en: Please specify which branch you want to rebase against.
vi: Vui lòng chỉ định nhánh nào bạn muốn cải tổ lại.

en: Please specify which branch you want to merge with.
vi: Vui lòng chỉ định nhánh nào bạn muốn hòa trộn vào.

en: See git-pull(1) for details.
vi: Xem git-pull(1) để biết thêm chi tiết.

en: <remote>
vi: <máy chủ>

en: <branch>
vi: <nhánh>

en: There is no tracking information for the current branch.
vi: Ở đây không có thông tin theo dõi cho nhánh hiện hành.

en: If you wish to set tracking information for this branch you can do so with:
vi: Nếu bạn muốn theo dõi thông tin cho nhánh này bạn có thể thực hiện bằng lệnh:

en: Your configuration specifies to merge with the ref '%s'
    from the remote, but no such ref was fetched.
vi: Các đặc tả cấu hình của bạn để hòa trộn với tham chiếu “%s”
    từ máy dịch vụ, nhưng không có nhánh nào như thế được lấy về.

en: unable to access commit %s
vi: không thể truy cập lần chuyển giao “%s”

en: ignoring --verify-signatures for rebase
vi: bỏ qua --verify-signatures khi rebase

en: You have divergent branches and need to specify how to reconcile them.
    You can do so by running one of the following commands sometime before
    your next pull:
    
      git config pull.rebase false  # merge
      git config pull.rebase true   # rebase
      git config pull.ff only       # fast-forward only
    
    You can replace "git config" with "git config --global" to set a default
    preference for all repositories. You can also pass --rebase, --no-rebase,
    or --ff-only on the command line to override the configured default per
    invocation.
vi: Bạn có các nhánh phân kỳ và cần chỉ định cách hòa hợp chúng.
    Bạn có thể làm như vậy bằng cách chạy một trong những lệnh sau đây
    thỉnh thoảng trước khi thực hiện lệnh pull tiếp theo của bạn:
    
      git config pull.rebase false  # merge
      git config pull.rebase true   # rebase
      git config pull.ff only       # chỉ fast-forward
    
    Bạn có thể thay thế "git config" với "git config --global" để thiết lập mặc định
    ưu tiên cho tất cả các kho. Bạn cũng có thể chuyển qua --rebase, --no-rebase,
    hoặc --ff-only trên dòng lệnh để ghi đè các mặc định đã cấu hình cho mỗi
    lần gọi.

en: Updating an unborn branch with changes added to the index.
vi: Đang cập nhật một nhánh chưa được sinh ra với các thay đổi được thêm vào bảng mục lục.

en: pull with rebase
vi: pull với rebase

en: please commit or stash them.
vi: xin hãy chuyển giao hoặc tạm cất (stash) chúng.

en: fetch updated the current branch head.
    fast-forwarding your working tree from
    commit %s.
vi: fetch đã cập nhật head nhánh hiện tại.
    đang chuyển-tiếp-nhanh cây làm việc của bạn từ
    lần chuyển giaot %s.

en: Cannot fast-forward your working tree.
    After making sure that you saved anything precious from
    $ git diff %s
    output, run
    $ git reset --hard
    to recover.
vi: Không thể chuyển tiếp nhanh cây làm việc của bạn.
    Sau khi chắc chắn rằng mình đã ghi lại mọi thứ
    quý báu từ kết xuất của lệnh
    $ git diff %s
    chạy
    $ git reset --hard
    để khôi phục lại.

en: Cannot merge multiple branches into empty head.
vi: Không thể hòa trộn nhiều nhánh vào trong một head trống rỗng.

en: Cannot rebase onto multiple branches.
vi: Không thể thực hiện lệnh rebase (cải tổ) trên nhiều nhánh.

en: Cannot fast-forward to multiple branches.
vi: Không thể thực hiện chuyển tiếp nhanh trên nhiều nhánh.

en: Need to specify how to reconcile divergent branches.
vi: Caanfchir định làm thế nào để giải quyết các nhánh phân kỳ.

en: cannot rebase with locally recorded submodule modifications
vi: không thể cải tổ với các thay đổi mô-đun-con được ghi lại một cách cục bộ

en: git push [<options>] [<repository> [<refspec>...]]
vi: git push [<các tùy chọn>] [<kho-chứa> [<refspec>…]]

en: tag shorthand without <tag>
vi: dùng tốc ký thẻ không có <thẻ>

en: --delete only accepts plain target ref names
vi: --delete chỉ chấp nhận các tên tham chiếu dạng thường

en: 
    To choose either option permanently, see push.default in 'git help config'.
vi: 
    Để chọn mỗi tùy chọn một cách cố định, xem push.default trong “git help config”.

en: 
    To avoid automatically configuring upstream branches when their name
    doesn't match the local branch, see option 'simple' of branch.autoSetupMerge
    in 'git help config'.
vi: 
    Để tránh tự động cấu hình nhánh thượng nguồn khi tên của chúng
    không khớp với nhánh nội bộ, xem tùy chọn 'simple' của branch.autoSetupMerge
    trong 'git help config'.

en: The upstream branch of your current branch does not match
    the name of your current branch.  To push to the upstream branch
    on the remote, use
    
        git push %s HEAD:%s
    
    To push to the branch of the same name on the remote, use
    
        git push %s HEAD
    %s%s
vi: Nhánh thượng nguồn của nhánh hiện tại của bạn không khớp
    với tên của nhánh hiện tại của bạn.  Để đẩy lên đến nhánh
    thượng nguồn trên máy chủ, sử dụng
    
        git push %s HEAD:%s
    
    Để đẩy tới nhánh cùng tên trên máy chủ, sử dụng
    
        git push %s HEAD
    %s%s

en: You are not currently on a branch.
    To push the history leading to the current (detached HEAD)
    state now, use
    
        git push %s HEAD:<name-of-remote-branch>
vi: Bạn hiện nay không ở một nhánh.
    Để đẩy lịch sử lên trên trạng thái hiện hành (HEAD đã bị tách rời)
    ngay bây giờ, sử dụng
    
        git push %s HEAD:<tên-của-nhánh-máy-chủ>

en: 
    To have this happen automatically for branches without a tracking
    upstream, see 'push.autoSetupRemote' in 'git help config'.
vi: 
    Để việc này xảy ra tự động cho các nhánh mà không có thượng nguồn
    theo dõi, xem 'push.autoSetupRemote' trong 'git help config'.

en: The current branch %s has no upstream branch.
    To push the current branch and set the remote as upstream, use
    
        git push --set-upstream %s %s
    %s
vi: Nhánh hiện tại %s không có nhánh thượng nguồn nào.
    Để push (đẩy lên) nhánh hiện tại và đặt máy chủ này làm thượng nguồn (upstream), sử dụng
    
        git push --set-upstream %s %s
    %s

en: The current branch %s has multiple upstream branches, refusing to push.
vi: Nhánh hiện tại %s có nhiều nhánh thượng nguồn, từ chối push.

en: You didn't specify any refspecs to push, and push.default is "nothing".
vi: Bạn đã không chỉ ra một refspecs nào để đẩy lên, và push.default là "không là gì cả".

en: You are pushing to remote '%s', which is not the upstream of
    your current branch '%s', without telling me what to push
    to update which remote branch.
vi: Bạn đang push (đẩy lên) máy chủ “%s”, mà nó không phải là thượng nguồn (upstream) của
    nhánh hiện tại “%s” của bạn, mà không báo cho tôi biết là cái gì được push
    để cập nhật nhánh máy chủ nào.

en: Updates were rejected because the tip of your current branch is behind
    its remote counterpart. Integrate the remote changes (e.g.
    'git pull ...') before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đầu mút của nhánh hiện tại của bạn nằm đằng
    sau bộ phận tương ứng của máy chủ. Hòa trộn với các thay đổi từ máy chủ
    (v.d. "git pull …") trước khi đẩy lên lần nữa.
    Xem “Note about fast-forwards” trong “git push --help” để có thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because a pushed branch tip is behind its remote
    counterpart. Check out this branch and integrate the remote changes
    (e.g. 'git pull ...') before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đầu mút của nhánh đã đẩy lên nằm đằng sau bộ
    phận tương ứng của máy chủ. Checkou nhánh này và hòa trộn với các thay đổi
    từ máy chủ (v.d. “git pull …”) trước khi lại push lần nữa.
    Xem “Note about fast-forwards” trong “git push --help” để có thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because the remote contains work that you do
    not have locally. This is usually caused by another repository pushing
    to the same ref. You may want to first integrate the remote changes
    (e.g., 'git pull ...') before pushing again.
    See the 'Note about fast-forwards' in 'git push --help' for details.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì máy chủ có chứa công việc mà bạn không
    có ở máy nội bộ của mình. Lỗi này thường có nguyên nhân bởi kho khác đẩy
    dữ liệu lên cùng một tham chiếu. Bạn có lẽ muốn hòa trộn với các thay đổi
    từ máy chủ (v.d. “git pull…”) trước khi lại push lần nữa.
    Xem “Note about fast-forwards” trong “git push --help” để có thông tin chi tiết.

en: Updates were rejected because the tag already exists in the remote.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì thẻ đã sẵn có từ trước trên máy chủ.

en: You cannot update a remote ref that points at a non-commit object,
    or update a remote ref to make it point at a non-commit object,
    without using the '--force' option.
vi: Không thể cập nhật một tham chiếu trên máy chủ mà nó chỉ đến đối tượng không
    phải là lần chuyển giao, hoặc cập nhật một tham chiếu máy chủ để nó chỉ đến đối tượng
    không phải chuyển giao, mà không sử dụng tùy chọn “--force”.

en: Updates were rejected because the tip of the remote-tracking
    branch has been updated since the last checkout. You may want
    to integrate those changes locally (e.g., 'git pull ...')
    before forcing an update.
vi: Việc cập nhật bị từ chối bởi vì đầu mút của nhánh theo dõi máy chủ
    đã được cập nhật kể từ sau lần lấy ra cuối cùng. Bạn có lẽ muốn
    tích hợp các thay đổi này một cách cục bộ (v.d. "git pull …")
    trước khi ép buộc một cập nhật.

en: Pushing to %s
vi: Đang đẩy lên %s

en: failed to push some refs to '%s'
vi: gặp lỗi khi đẩy tới một số tham chiếu đến “%s”

en: invalid value for '%s'
vi: giá trị cho '%s' không hợp lệ

en: repository
vi: kho

en: push all refs
vi: đẩy tất cả các tham chiếu

en: mirror all refs
vi: mirror tất cả các tham chiếu

en: delete refs
vi: xóa các tham chiếu

en: push tags (can't be used with --all or --mirror)
vi: đẩy các thẻ (không dùng cùng với --all hay --mirror)

en: force updates
vi: ép buộc cập nhật

en: <refname>:<expect>
vi: <tên-tham-chiếu>:<cần>

en: require old value of ref to be at this value
vi: yêu cầu giá-trị cũ của tham chiếu thì là giá-trị này

en: require remote updates to be integrated locally
vi: yêu cầu máy chủ cập nhật để thích hợp với máy cục bộ

en: control recursive pushing of submodules
vi: điều khiển việc đẩy lên (push) đệ qui của mô-đun-con

en: use thin pack
vi: tạo gói nhẹ

en: receive pack program
vi: chương trình nhận gói

en: set upstream for git pull/status
vi: đặt thượng nguồn cho git pull/status

en: prune locally removed refs
vi: xén tỉa những tham chiếu bị gỡ bỏ

en: bypass pre-push hook
vi: vòng qua móc tiền-đẩy (pre-push)

en: push missing but relevant tags
vi: push phần bị thiếu nhưng các thẻ lại thích hợp

en: GPG sign the push
vi: ký lần đẩy dùng GPG

en: request atomic transaction on remote side
vi: yêu cầu giao dịch hạt nhân bên phía máy chủ

en: --delete doesn't make sense without any refs
vi: --delete không hợp lý nếu không có bất kỳ tham chiếu nào

en: bad repository '%s'
vi: repository (kho) sai “%s”

en: No configured push destination.
    Either specify the URL from the command-line or configure a remote repository using
    
        git remote add <name> <url>
    
    and then push using the remote name
    
        git push <name>
vi: Chưa cấu hình đích để đẩy lên.
    Hoặc là chỉ ra URL từ dòng lệnh hoặc là cấu hình một kho máy chủ sử dụng
    
        git remote add <tên> <url>
    
    và sau đó đẩy lên sử dụng tên máy chủ
    
        git push <tên>

en: --all can't be combined with refspecs
vi: --all không thể được tổ hợp cùng với đặc tả đường dẫn

en: --mirror can't be combined with refspecs
vi: --mirror không thể được tổ hợp cùng với đặc tả đường dẫn

en: push options must not have new line characters
vi: các tùy chọn push phải không có ký tự dòng mới

en: git range-diff [<options>] <old-base>..<old-tip> <new-base>..<new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <old-base>..<old-tip> <new-base>..<new-tip>

en: git range-diff [<options>] <old-tip>...<new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <old-tip>…<new-tip>

en: git range-diff [<options>] <base> <old-tip> <new-tip>
vi: git range-diff [<các tùy chọn>] <base> <old-tip> <new-tip>

en: use simple diff colors
vi: dùng màu diff đơn giản

en: notes
vi: ghi chú

en: passed to 'git log'
vi: chuyển cho “git log”

en: only emit output related to the first range
vi: chỉ phát ra kết xuất liên quan đến vùng đầu tiên

en: only emit output related to the second range
vi: chỉ phát ra kết xuất liên quan đến vùng thứ hai

en: not a commit range: '%s'
vi: không phải là vùng chuyển giao: “%s”

en: single arg format must be symmetric range
vi: định dạng đối số đơn phải là một vùng đối xứng

en: need two commit ranges
vi: cần hai vùng lần chuyển giao

en: git read-tree [(-m [--trivial] [--aggressive] | --reset | --prefix=<prefix>) [-u | -i]] [--no-sparse-checkout] [--index-output=<file>] (--empty | <tree-ish1> [<tree-ish2> [<tree-ish3>]])
vi: git read-tree [(-m [--trivial] [--aggressive] | --reset | --prefix=<tiền_tố>) [-u | -i]] [--no-sparse-checkout] [--index-output=<tập_tin>] (--empty | <tree-ish1> [<tree-ish2> [<tree-ish3>]])

en: write resulting index to <file>
vi: ghi mục lục kết quả vào <tập-tin>

en: only empty the index
vi: chỉ với bảng mục lục trống rỗng

en: Merging
vi: Hòa trộn

en: perform a merge in addition to a read
vi: thực hiện một hòa trộn thêm vào việc đọc

en: 3-way merge if no file level merging required
vi: hòa trộn kiểu “3-way” nếu không có tập tin mức hòa trộn nào được yêu cầu

en: 3-way merge in presence of adds and removes
vi: hòa trộn 3-way trong sự hiện diện của “adds” và “removes”

en: same as -m, but discard unmerged entries
vi: giống với -m, nhưng bỏ qua các mục chưa được hòa trộn

en: <subdirectory>/
vi: <thư-mục-con>/

en: read the tree into the index under <subdirectory>/
vi: đọc cây vào trong bảng mục lục dưới <thư_mục_con>/

en: update working tree with merge result
vi: cập nhật cây làm việc với kết quả hòa trộn

en: allow explicitly ignored files to be overwritten
vi: cho phép các tập tin rõ ràng bị lờ đi được ghi đè

en: don't check the working tree after merging
vi: không kiểm tra cây làm việc sau hòa trộn

en: don't update the index or the work tree
vi: không cập nhật bảng mục lục hay cây làm việc

en: skip applying sparse checkout filter
vi: bỏ qua áp dụng bộ lọc lấy ra (checkout) thưa thớt

en: debug unpack-trees
vi: gỡ lỗi “unpack-trees”

en: suppress feedback messages
vi: không xuất các thông tin phản hồi

en: You need to resolve your current index first
vi: Bạn cần phải giải quyết bảng mục lục hiện tại của bạn trước đã

en: git rebase [-i] [options] [--exec <cmd>] [--onto <newbase> | --keep-base] [<upstream> [<branch>]]
vi: git rebase [-i] [các tùy chọn] [--exec <lệnh>] [--onto <newbase> | --keep-base] [<upstream>] [<nhánh>]]

en: git rebase [-i] [options] [--exec <cmd>] [--onto <newbase>] --root [<branch>]
vi: git rebase [-i] [các tùy chọn] [--exec <lệnh>] [--onto <newbase>] --root [<nhánh>]

en: could not read '%s'.
vi: không thể đọc “%s”.

en: could not create temporary %s
vi: không thể tạo %s tạm thời

en: could not mark as interactive
vi: không thể đánh dấu là tương tác

en: could not generate todo list
vi: không thể tạo danh sách cần làm

en: a base commit must be provided with --upstream or --onto
vi: lần chuyển giao cơ sỏ phải được chỉ định với --upstream hoặc --onto

en: %s requires the merge backend
vi: %s cần một ứng dụng hòa trộn chạy phía sau

en: could not get 'onto': '%s'
vi: không thể đặt lấy “onto”: “%s”

en: invalid orig-head: '%s'
vi: orig-head không hợp lệ: “%s”

en: ignoring invalid allow_rerere_autoupdate: '%s'
vi: đang bỏ qua allow_rerere_autoupdate không hợp lệ: “%s”

en: could not remove '%s'
vi: không thể gỡ bỏ “%s”

en: Resolve all conflicts manually, mark them as resolved with
    "git add/rm <conflicted_files>", then run "git rebase --continue".
    You can instead skip this commit: run "git rebase --skip".
    To abort and get back to the state before "git rebase", run "git rebase --abort".
vi: Giải quyết vấn đề này thủ công, hãy đanh dấu chúng đã được giải quyết bằng
    hãy chạy lệnh "git add/rm <các_tập_tin_xung_đột>", sau đó chạy "git rebase --continue".
    Bạn có thể bỏ qua miếng vá, chạy "git rebase --skip".
    Để bãi bỏ và quay trở lại trạng thái trước "git rebase", chạy "git rebase --abort".

en: 
    git encountered an error while preparing the patches to replay
    these revisions:
    
        %s
    
    As a result, git cannot rebase them.
vi: 
    git chạm trán một lỗi trong khi đang chuẩn bị các miếng vá để diễn lại
    những điểm xét duyệt này:
    
        %s
    
    Kết quả là git không thể cải tổ lại chúng.

en: could not switch to %s
vi: không thể chuyển đến %s

en: unrecognized empty type '%s'; valid values are "drop", "keep", and "ask".
vi: kiểu rỗng không được nhận dạng “%s”; giá trị hợp lệ là "drop", "keep", và "ask".

en: %s
    Please specify which branch you want to rebase against.
    See git-rebase(1) for details.
    
        git rebase '<branch>'
vi: %s
    Vui lòng chỉ định nhánh nào bạn muốn cải tổ dựa vào.
    Xem git-rebase(1) để biết thêm chi tiết.
    
        git rebase “<nhánh>”

en: If you wish to set tracking information for this branch you can do so with:
    
        git branch --set-upstream-to=%s/<branch> %s
vi: Nếu bạn muốn theo dõi thông tin cho nhánh này bạn có thể thực hiện bằng lệnh:
    
        git branch --set-upstream-to=%s/<nhánh> %s

en: exec commands cannot contain newlines
vi: các lệnh thực thi không thể chứa các ký tự dòng mới

en: empty exec command
vi: lệnh thực thi trống rỗng

en: rebase onto given branch instead of upstream
vi: cải tổ vào nhánh đã cho thay cho thượng nguồn

en: use the merge-base of upstream and branch as the current base
vi: sử dụng các cơ sở hòa trộn của thượng nguồn và nhánh như là cơ sở hiện tại

en: allow pre-rebase hook to run
vi: cho phép móc (hook) pre-rebase được chạy

en: be quiet. implies --no-stat
vi: hãy im lặng. ý là --no-stat

en: display a diffstat of what changed upstream
vi: hiển thị một diffstat của những thay đổi thượng nguồn

en: do not show diffstat of what changed upstream
vi: đừng hiển thị diffstat của những thay đổi thượng nguồn

en: add a Signed-off-by trailer to each commit
vi: thêm dòng Signed-off-by vào cuối cho từng lần chuyển giao

en: make committer date match author date
vi: làm ngày tháng chuyển giao khớp với ngày của tác giả

en: ignore author date and use current date
vi: bỏ qua ngày tác giả và sử dụng ngày tháng hiện tại

en: synonym of --reset-author-date
vi: đồng nghĩa với --reset-author-date

en: passed to 'git apply'
vi: chuyển cho “git apply”

en: ignore changes in whitespace
vi: lờ đi sự thay đổi do khoảng trắng gây ra

en: cherry-pick all commits, even if unchanged
vi: cherry-pick tất cả các lần chuyển giao, ngay cả khi không có thay đổi gì

en: continue
vi: tiếp tục

en: skip current patch and continue
vi: bỏ qua miếng vá hiện hành và tiếp tục

en: abort and check out the original branch
vi: bãi bỏ và lấy ra nhánh nguyên thủy

en: abort but keep HEAD where it is
vi: bãi bỏ nhưng vẫn vẫn giữ HEAD chỉ đến nó

en: edit the todo list during an interactive rebase
vi: sửa danh sách cần làm trong quá trình “rebase” (cải tổ) tương tác

en: show the patch file being applied or merged
vi: hiển thị miếng vá đã được áp dụng hay hòa trộn

en: use apply strategies to rebase
vi: dùng chiến lược áp dụng để cải tổ

en: use merging strategies to rebase
vi: dùng chiến lược hòa trộn để cải tổ

en: let the user edit the list of commits to rebase
vi: để người dùng sửa danh sách các lần chuyển giao muốn cải tổ

en: (REMOVED) was: try to recreate merges instead of ignoring them
vi: (ĐÃ BỊ XÓA BỎ) hãy thử tạo lại các hòa trộn thay vì bỏ qua chúng

en: how to handle commits that become empty
vi: xử lý các lần chuyển giao mà nó trở thành trống rỗng như thế nào

en: keep commits which start empty
vi: bỏ qua các lần chuyển giao mà nó bắt đầu trống rỗng

en: move commits that begin with squash!/fixup! under -i
vi: di chuyển các lần chuyển giao mà bắt đầu bằng squash!/fixup! dưới -i

en: add exec lines after each commit of the editable list
vi: thêm các dòng thực thi sau từng lần chuyển giao của danh sách sửa được

en: allow rebasing commits with empty messages
vi: chấp nhận cải tổ các chuyển giao mà không ghi chú gì

en: try to rebase merges instead of skipping them
vi: cố thử cải tổ các hòa trộn thay vì bỏ qua chúng

en: use 'merge-base --fork-point' to refine upstream
vi: dùng “merge-base --fork-point” để định nghĩa lại thượng nguồn

en: use the given merge strategy
vi: dùng chiến lược hòa trộn đã cho

en: option
vi: tùy chọn

en: pass the argument through to the merge strategy
vi: chuyển thao số đến chiến lược hòa trộn

en: rebase all reachable commits up to the root(s)
vi: cải tổ tất các các lần chuyển giao cho đến root

en: automatically re-schedule any `exec` that fails
vi: lập lịch lại một cách tự động bất kỳ “exec“ bị lỗi

en: apply all changes, even those already present upstream
vi: áp dụng mọi thay đổi, ngay cả khi những thứ đó đã sẵn có ở thượng nguồn

en: It looks like 'git am' is in progress. Cannot rebase.
vi: Hình như đang trong quá trình thực hiện lệnh “git am”. Không thể rebase.

en: `rebase --preserve-merges` (-p) is no longer supported.
    Use `git rebase --abort` to terminate current rebase.
    Or downgrade to v2.33, or earlier, to complete the rebase.
vi: `rebase --preserve-merges` (-p) không còn được hỗ trợ nữa.
    Dùng `git rebase --abort` để chấm dứt việc cải tổ hiện tại.
    Hoặc là hạ phiên bản phần mềm xuống v2.33,
    hoặc trước nữa, để hoàn thành việc cải tổ.

en: --preserve-merges was replaced by --rebase-merges
    Note: Your `pull.rebase` configuration may also be set to 'preserve',
    which is no longer supported; use 'merges' instead
vi: --preserve-merges được thay bằng --rebase-merges
    Chú ý: Cấu hình `pull.rebase` của bạn cũng có thể được đặt thành 'preserve',
    cái mà giờ không còn được hỗ trợ nữa; dùng 'merges' để thay thế

en: No rebase in progress?
vi: Không có tiến trình rebase nào phải không?

en: The --edit-todo action can only be used during interactive rebase.
vi: Hành động “--edit-todo” chỉ có thể dùng trong quá trình “rebase” (sửa lịch sử) tương tác.

en: Cannot read HEAD
vi: Không thể đọc HEAD

en: You must edit all merge conflicts and then
    mark them as resolved using git add
vi: Bạn phải sửa tất cả các lần hòa trộn xung đột và sau
    đó đánh dấu chúng là cần xử lý sử dụng lệnh git add

en: could not discard worktree changes
vi: không thể loại bỏ các thay đổi cây-làm-việc

en: could not move back to %s
vi: không thể quay trở lại %s

en: It seems that there is already a %s directory, and
    I wonder if you are in the middle of another rebase.  If that is the
    case, please try
    	%s
    If that is not the case, please
    	%s
    and run me again.  I am stopping in case you still have something
    valuable there.
vi: Hình như là ở đây sẵn có một thư mục %s, và
    Tôi tự hỏi có phải bạn đang ở giữa một lệnh rebase khác. Nếu đúng là
    như vậy, xin hãy thử
    	%s
    Nếu không phải thế, hãy thử
    	%s
    và chạy TÔI lần nữa. TÔI dừng lại trong trường hợp bạn vẫn
    có một số thứ quý giá ở đây.

en: switch `C' expects a numerical value
vi: tùy chọn “%c” cần một giá trị bằng số

en: Unknown mode: %s
vi: Không hiểu chế độ: %s

en: --strategy requires --merge or --interactive
vi: --strategy cần --merge hay --interactive

en: apply options and merge options cannot be used together
vi: không thể tổ hợp các tùy chọn áp dụng với các tùy chọn hòa trộn với nhau

en: Unknown rebase backend: %s
vi: Không hiểu ứng dụng chạy phía sau lệnh cải tổ: %s

en: --reschedule-failed-exec requires --exec or --interactive
vi: --reschedule-failed-exec cần --exec hay --interactive

en: invalid upstream '%s'
vi: thượng nguồn không hợp lệ “%s”

en: Could not create new root commit
vi: Không thể tạo lần chuyển giao gốc mới

en: no such branch/commit '%s'
vi: không có nhánh/lần chuyển giao “%s” như thế

en: No such ref: %s
vi: Không có tham chiếu nào như thế: %s

en: Could not resolve HEAD to a revision
vi: Không thể phân giải lần chuyển giao HEAD đến một điểm xét duyệt

en: '%s': need exactly one merge base with branch
vi: “%s”: cần chính xác một cơ sở hòa trộn với nhánh

en: '%s': need exactly one merge base
vi: “%s”: cần chính xác một cơ sở hòa trộn

en: Does not point to a valid commit '%s'
vi: Không chỉ đến một lần chuyển giao không hợp lệ “%s”

en: Please commit or stash them.
vi: Xin hãy chuyển giao hoặc tạm cất (stash) chúng.

en: HEAD is up to date.
vi: HEAD đã cập nhật.

en: Current branch %s is up to date.
vi: Nhánh hiện tại %s đã được cập nhật rồi.

en: HEAD is up to date, rebase forced.
vi: HEAD hiện đã được cập nhật rồi, bị ép buộc rebase.

en: Current branch %s is up to date, rebase forced.
vi: Nhánh hiện tại %s đã được cập nhật rồi, lệnh rebase ép buộc.

en: The pre-rebase hook refused to rebase.
vi: Móc (hook) pre-rebase từ chối rebase.

en: Changes to %s:
vi: Thay đổi thành %s:

en: Changes from %s to %s:
vi: Thay đổi từ %s thành %s:

en: First, rewinding head to replay your work on top of it...
vi: Trước tiên, di chuyển head để xem lại các công việc trên đỉnh của nó…

en: Could not detach HEAD
vi: Không thể tách rời HEAD

en: Fast-forwarded %s to %s.
vi: Chuyển-tiếp-nhanh %s đến %s.

en: git receive-pack <git-dir>
vi: git receive-pack <thư-mục-git>

en: By default, updating the current branch in a non-bare repository
    is denied, because it will make the index and work tree inconsistent
    with what you pushed, and will require 'git reset --hard' to match
    the work tree to HEAD.
    
    You can set the 'receive.denyCurrentBranch' configuration variable
    to 'ignore' or 'warn' in the remote repository to allow pushing into
    its current branch; however, this is not recommended unless you
    arranged to update its work tree to match what you pushed in some
    other way.
    
    To squelch this message and still keep the default behaviour, set
    'receive.denyCurrentBranch' configuration variable to 'refuse'.
vi: Theo mặc định, việc cập nhật nhánh hiện tại trong một kho không-thuần
    bị từ chối, bởi vì nó sẽ làm cho chỉ mục và cây làm việc mâu thuẫn với
    cái mà bạn đẩy lên, và sẽ yêu cầu lệnh “git reset --hard” để mà làm
    cho cây làm việc khớp với HEAD.
    
    Bạn có thể đặt biến cấu hình “receive.denyCurrentBranch” thành
    “ignore” hay “warn” trong kho máy chủ để cho phép đẩy lên nhánh
    hiện tại của nó; tuy nhiên, không nên làm như thế trừ phi bạn
    sắp đặt để cập nhật cây làm việc của nó tương ứng với cái mà bạn đẩy
    lên theo cách nào đó.
    
    Để chấm dứt lời nhắn này và vẫn giữ cách ứng xử mặc định, hãy đặt
    biến cấu hình “receive.denyCurrentBranch” thành “refuse”.

en: By default, deleting the current branch is denied, because the next
    'git clone' won't result in any file checked out, causing confusion.
    
    You can set 'receive.denyDeleteCurrent' configuration variable to
    'warn' or 'ignore' in the remote repository to allow deleting the
    current branch, with or without a warning message.
    
    To squelch this message, you can set it to 'refuse'.
vi: Theo mặc định, việc cập xóa nhánh hiện tại bị từ chối, bởi vì
    lệnh “git clone” tiếp theo sẽ không có tác dụng trong việc lấy
    ra bất kỳ tập tin nào, dẫn đến hỗn loạn
    
    Bạn có thể đặt biến cấu hình “receive.denyDeleteCurrent” thành
    “warn” hay “ignore” trong kho máy chủ để cho phép đẩy xóa nhánh
    hiện tại của nó có hoặc không cảnh báo.
    
    Để chấm dứt lời nhắn này, bạn hãy đặt nó thành “refuse”.

en: quiet
vi: im lặng

en: you must specify a directory
vi: bạn phải chỉ định thư mục

en: git reflog [show] [<log-options>] [<ref>]
vi: git reflog [show] [<các tùy chọn>] [<tham chiếu>]

en: git reflog exists <ref>
vi: git reflog exists <tham_chiếu>

en: invalid timestamp '%s' given to '--%s'
vi: dấu vết thời gian không hợp lệ '%s' đưa cho '--%s'

en: do not actually prune any entries
vi: thực tế không cắt ngắn bất kỳ mục tin nào

en: rewrite the old SHA1 with the new SHA1 of the entry that now precedes it
vi: ghi lại SHA1 cũ bằng một SHA1 mới của mục tin mà giờ đứng trước nó

en: update the reference to the value of the top reflog entry
vi: cập nhật tham chiếu đến giá trị của mục tin reflog trên cùng

en: print extra information on screen
vi: xuất thông tin thêm trên màn hình

en: timestamp
vi: dấu vết thời gian

en: prune entries older than the specified time
vi: cắt cụt các mục tin cũ hơn khoảng thời gian đã cho

en: prune entries older than <time> that are not reachable from the current tip of the branch
vi: cắt cụt các mục tin cũ hơn <thời gian> cái mà không thể tiếp cận được từ đỉnh hiện tại của nhánh

en: prune any reflog entries that point to broken commits
vi: cắt ngắn bất kỳ mục tin reflog cái mà chỉ đến lần chuyển giao hỏng

en: process the reflogs of all references
vi: xử lý các reflogs cho mọi tham chiếu

en: limits processing to reflogs from the current worktree only
vi: giới hạn xử lý với reflogs chỉ từ thư mục làm việc hiện tại

en: Marking reachable objects...
vi: Đánh dấu các đối tượng tiếp cận được…

en: %s points nowhere!
vi: %s chẳng chỉ đến đâu cả!

en: no reflog specified to delete
vi: chưa chỉ ra reflog để xóa

en: invalid ref format: %s
vi: định dạng tham chiếu không hợp lệ: %s

en: git remote add [-t <branch>] [-m <master>] [-f] [--tags | --no-tags] [--mirror=<fetch|push>] <name> <url>
vi: git remote add [-t <nhánh>] [-m <master>] [-f] [--tags|--no-tags] [--mirror=<fetch|push>] <tên> <url>

en: git remote rename [--[no-]progress] <old> <new>
vi: git remote rename [--[no-]progress] <tên-cũ> <tên-mới>

en: git remote remove <name>
vi: git remote remove <tên>

en: git remote set-head <name> (-a | --auto | -d | --delete | <branch>)
vi: git remote set-head <tên> (-a | --auto | -d | --delete | <nhánh>)

en: git remote [-v | --verbose] show [-n] <name>
vi: git remote [-v | --verbose] show [-n] <tên>

en: git remote prune [-n | --dry-run] <name>
vi: git remote prune [-n | --dry-run] <tên>

en: git remote [-v | --verbose] update [-p | --prune] [(<group> | <remote>)...]
vi: git remote [-v | --verbose] update [-p | --prune] [(<nhóm> | <máy-chủ>)…]

en: git remote set-branches [--add] <name> <branch>...
vi: git remote set-branches [--add] <tên> <nhánh>…

en: git remote get-url [--push] [--all] <name>
vi: git remote set-url [--push] [--all] <tên>

en: git remote set-url [--push] <name> <newurl> [<oldurl>]
vi: git remote set-url [--push] <tên> <url-mới> [<url-cũ>]

en: git remote set-url --add <name> <newurl>
vi: git remote set-url --add <tên> <url-mới>

en: git remote set-url --delete <name> <url>
vi: git remote set-url --delete <tên> <url>

en: git remote add [<options>] <name> <url>
vi: git remote add [<các tùy chọn>] <tên> <url>

en: git remote set-branches <name> <branch>...
vi: git remote set-branches <tên> <nhánh>…

en: git remote set-branches --add <name> <branch>...
vi: git remote set-branches --add <tên> <nhánh>…

en: git remote show [<options>] <name>
vi: git remote show [<các tùy chọn>] <tên>

en: git remote prune [<options>] <name>
vi: git remote prune [<các tùy chọn>] <tên>

en: git remote update [<options>] [<group> | <remote>]...
vi: git remote update [<các tùy chọn>] [<nhóm> | <máy-chủ>]…

en: Updating %s
vi: Đang cập nhật %s

en: Could not fetch %s
vi: Không thể lấy“%s” về

en: --mirror is dangerous and deprecated; please
    	 use --mirror=fetch or --mirror=push instead
vi: --mirror nguy hiểm và không dùng nữa; xin hãy
    	 sử dụng tùy chọn --mirror=fetch hoặc --mirror=push để thay thế

en: unknown mirror argument: %s
vi: không hiểu tham số máy bản sao (mirror): %s

en: fetch the remote branches
vi: lấy về các nhánh từ máy chủ

en: import all tags and associated objects when fetching
vi: nhập vào tất cả các đối tượng thẻ và thành phần liên quan khi lấy về

en: or do not fetch any tag at all (--no-tags)
vi: hoặc không lấy về bất kỳ thẻ nào (--no-tags)

en: branch(es) to track
vi: các nhánh để theo dõi

en: master branch
vi: nhánh master

en: set up remote as a mirror to push to or fetch from
vi: đặt máy chủ (remote) như là một máy bản sao để push hay fetch từ đó

en: specifying a master branch makes no sense with --mirror
vi: đang chỉ định một nhánh master không hợp lý với tùy chọn --mirror

en: specifying branches to track makes sense only with fetch mirrors
vi: chỉ định những nhánh để theo dõi chỉ hợp lý với các “fetch mirror”

en: remote %s already exists.
vi: máy chủ %s đã tồn tại rồi.

en: Could not setup master '%s'
vi: Không thể cài đặt nhánh master “%s”

en: more than one %s
vi: nhiều hơn một %s

en: unhandled branch.%s.rebase=%s; assuming 'true'
vi: nhánh chưa được quản lý.%s.rebase=%s; giả định là “true”

en: Could not get fetch map for refspec %s
vi: Không thể lấy ánh xạ (map) fetch cho đặc tả tham chiếu %s

en: (matching)
vi: (khớp)

en: (delete)
vi: (xóa)

en: could not set '%s'
vi: không thể đặt “%s”

en: could not unset '%s'
vi: không thể thôi đặt “%s”

en: The %s configuration remote.pushDefault in:
    	%s:%d
    now names the non-existent remote '%s'
vi: Cấu hình %s remote.pushDefault trong:
    	%s:%d
    bây giờ tên trên máy chủ không tồn tại “%s”

en: No such remote: '%s'
vi: Không có máy chủ nào như vậy: “%s”

en: Could not rename config section '%s' to '%s'
vi: Không thể đổi tên phần của cấu hình từ “%s” thành “%s”

en: Not updating non-default fetch refspec
    	%s
    	Please update the configuration manually if necessary.
vi: Không cập nhật “non-default fetch respec”
    	%s
    	Xin hãy cập nhật phần cấu hình một cách thủ công nếu thấy cần thiết.

en: Renaming remote references
vi: Đổi tên các tham chiếu máy chủ

en: deleting '%s' failed
vi: gặp lỗi khi xóa “%s”

en: creating '%s' failed
vi: gặp lỗi khi tạo “%s”

en: Note: A branch outside the refs/remotes/ hierarchy was not removed;
    to delete it, use: | Note: Some branches outside the refs/remotes/ hierarchy were not removed;
    to delete them, use:
vi[0]: Chú ý: Một số nhánh nằm ngoài hệ thống refs/remotes/ đã không được gỡ bỏ đi;
    để xóa đi, sử dụng:

en: Could not remove config section '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ phần cấu hình “%s”

en:  new (next fetch will store in remotes/%s)
vi:  mới (lần lấy về tiếp theo sẽ lưu trong remotes/%s)

en:  tracked
vi:  được theo dõi

en:  stale (use 'git remote prune' to remove)
vi:  cũ rích (dùng “git remote prune” để gỡ bỏ)

en: invalid branch.%s.merge; cannot rebase onto > 1 branch
vi: branch.%s.merge không hợp lệ; không thể cải tổ về phía > 1 nhánh

en: rebases interactively onto remote %s
vi: thực hiện rebase một cách tương tác trên máy chủ %s

en: rebases interactively (with merges) onto remote %s
vi: thực hiện cải tổ (với các hòa trộn) một cách tương tác lên trên máy chủ %s

en: rebases onto remote %s
vi: thực hiện rebase trên máy chủ %s

en:  merges with remote %s
vi:  hòa trộn với máy chủ %s

en: merges with remote %s
vi: hòa trộn với máy chủ %s

en: %-*s    and with remote %s
vi: %-*s    và với máy chủ %s

en: create
vi: tạo

en: delete
vi: xóa

en: up to date
vi: đã cập nhật

en: fast-forwardable
vi: có-thể-chuyển-tiếp-nhanh

en: local out of date
vi: dữ liệu nội bộ đã cũ

en:     %-*s forces to %-*s (%s)
vi:     %-*s ép buộc thành %-*s (%s)

en:     %-*s pushes to %-*s (%s)
vi:     %-*s đẩy lên thành %-*s (%s)

en:     %-*s forces to %s
vi:     %-*s ép buộc thành %s

en:     %-*s pushes to %s
vi:     %-*s đẩy lên thành %s

en: do not query remotes
vi: không truy vấn các máy chủ

en: * remote %s
vi: * máy chủ %s

en:   Fetch URL: %s
vi:   URL để lấy về: %s

en: (no URL)
vi: (không có URL)

note: TRANSLATORS: the colon ':' should align with the one in " Fetch URL: %s" translation.
en:   Push  URL: %s
vi:   URL để đẩy lên: %s

en:   HEAD branch: %s
vi:   Nhánh HEAD: %s

en: (not queried)
vi: (không yêu cầu)

en: (unknown)
vi: (không hiểu)

en:   HEAD branch (remote HEAD is ambiguous, may be one of the following):
vi:   nhánh HEAD (HEAD máy chủ chưa rõ ràng, có lẽ là một trong số sau):

en:   Remote branch:%s |   Remote branches:%s
vi[0]:   Những nhánh trên máy chủ:%s

en:  (status not queried)
vi:  (trạng thái không được yêu cầu)

en:   Local branch configured for 'git pull': |   Local branches configured for 'git pull':
vi[0]:   Những nhánh nội bộ đã được cấu hình cho lệnh “git pull”:

en:   Local refs will be mirrored by 'git push'
vi:   refs nội bộ sẽ được phản chiếu bởi lệnh “git push”

en:   Local ref configured for 'git push'%s: |   Local refs configured for 'git push'%s:
vi[0]:   Những tham chiếu nội bộ được cấu hình cho lệnh “git push”%s:

en: set refs/remotes/<name>/HEAD according to remote
vi: đặt refs/remotes/<tên>/HEAD cho phù hợp với máy chủ

en: delete refs/remotes/<name>/HEAD
vi: xóa refs/remotes/<tên>/HEAD

en: Cannot determine remote HEAD
vi: Không thể xác định được HEAD máy chủ

en: Multiple remote HEAD branches. Please choose one explicitly with:
vi: Nhiều nhánh HEAD máy chủ. Hãy chọn rõ ràng một:

en: Could not delete %s
vi: Không thể xóa bỏ %s

en: Not a valid ref: %s
vi: Không phải là tham chiếu hợp lệ: %s

en: Could not setup %s
vi: Không thể cài đặt %s

en:  %s will become dangling!
vi:  %s sẽ trở thành không đầu (không được quản lý)!

en:  %s has become dangling!
vi:  %s đã trở thành không đầu (không được quản lý)!

en: Pruning %s
vi: Đang xén bớt %s

en:  * [would prune] %s
vi:  * [nên xén bớt] %s

en:  * [pruned] %s
vi:  * [đã bị xén] %s

en: prune remotes after fetching
vi: cắt máy chủ sau khi lấy về

en: No such remote '%s'
vi: Không có máy chủ nào có tên “%s”

en: add branch
vi: thêm nhánh

en: no remote specified
vi: chưa chỉ ra máy chủ nào

en: query push URLs rather than fetch URLs
vi: truy vấn đẩy URL thay vì lấy

en: return all URLs
vi: trả về mọi URL

en: no URLs configured for remote '%s'
vi: không có URL nào được cấu hình cho nhánh “%s”

en: manipulate push URLs
vi: đẩy các “URL” bằng tay

en: add URL
vi: thêm URL

en: delete URLs
vi: xóa URLs

en: --add --delete doesn't make sense
vi: --add --delete không hợp lý

en: Invalid old URL pattern: %s
vi: Kiểu mẫu URL cũ không hợp lệ: %s

en: No such URL found: %s
vi: Không tìm thấy URL như vậy: %s

en: Will not delete all non-push URLs
vi: Sẽ không xóa những địa chỉ URL không-push

en: be verbose; must be placed before a subcommand
vi: chi tiết; phải được đặt trước một lệnh-con

en: git repack [<options>]
vi: git repack [<các tùy chọn>]

en: Incremental repacks are incompatible with bitmap indexes.  Use
    --no-write-bitmap-index or disable the pack.writeBitmaps configuration.
vi: Gia tăng các repack là không tương thích với chỉ mục bitmap. Dùng
    --no-write-bitmap-index hay tắt cấu hình pack.writeBitmaps.

en: could not start pack-objects to repack promisor objects
vi: không thể lấy thông tin thống kê pack-objects để mà đóng gói lại các đối tượng hứa hẹn

en: repack: Expecting full hex object ID lines only from pack-objects.
vi: repack: Đang chỉ cần các dòng ID đối tượng dạng thập lục phân đầy dủ từ pack-objects.

en: could not finish pack-objects to repack promisor objects
vi: không thể hoàn tất pack-objects để đóng gói các đối tượng hứa hẹn

en: cannot open index for %s
vi: không thể mở mục lục cho “%s”

en: pack %s too large to consider in geometric progression
vi: gói %s là quá lớn để được xem là trong tiến trình hình học

en: pack %s too large to roll up
vi: gói %s là quá lớn để được cuộn lại

en: could not open tempfile %s for writing
vi: không thể mở tập tin tạm %s để ghi

en: could not close refs snapshot tempfile
vi: không thể đóng tập tin tạm thời chụp nhanh các tham chiếu

en: pack everything in a single pack
vi: đóng gói mọi thứ trong một gói đơn

en: same as -a, and turn unreachable objects loose
vi: giống với -a, và chỉnh sửa các đối tượng không đọc được thiếu sót

en: same as -a, pack unreachable cruft objects separately
vi: giống với -a, đóng gói các đối tượng cruft không tiếp cận được riêng ra

en: approxidate
vi: ngày ước tính

en: with -C, expire objects older than this
vi: với -C, các đối tượng hết hạn cũ hơn khoảng này

en: remove redundant packs, and run git-prune-packed
vi: xóa bỏ các gói dư thừa, và chạy git-prune-packed

en: pass --no-reuse-delta to git-pack-objects
vi: chuyển --no-reuse-delta cho git-pack-objects

en: pass --no-reuse-object to git-pack-objects
vi: chuyển --no-reuse-object cho git-pack-objects

en: do not run git-update-server-info
vi: không chạy git-update-server-info

en: pass --local to git-pack-objects
vi: chuyển --local cho git-pack-objects

en: write bitmap index
vi: ghi mục lục ánh xạ

en: pass --delta-islands to git-pack-objects
vi: chuyển --delta-islands cho git-pack-objects

en: with -A, do not loosen objects older than this
vi: với -A, các đối tượng cũ hơn khoảng thời gian này thì không bị mất

en: with -a, repack unreachable objects
vi: với -a, đóng gói lại các đối tượng không thể đọc được

en: size of the window used for delta compression
vi: kích thước cửa sổ được dùng cho nén “delta”

en: bytes
vi: byte

en: same as the above, but limit memory size instead of entries count
vi: giống như trên, nhưng giới hạn kích thước bộ nhớ hay vì số lượng

en: limits the maximum delta depth
vi: giới hạn độ sâu tối đa của “delta”

en: limits the maximum number of threads
vi: giới hạn số lượng tối đa tuyến trình

en: maximum size of each packfile
vi: kích thước tối đa cho từng tập tin gói

en: repack objects in packs marked with .keep
vi: đóng gói lại các đối tượng trong các gói đã đánh dấu bằng .keep

en: do not repack this pack
vi: đừng đóng gói lại gói này

en: find a geometric progression with factor <N>
vi: tìm một tiến trình hình học với hệ số <N>

en: write a multi-pack index of the resulting packs
vi: ghi mục lục “multi-pack” của các gói kết quả

en: cannot delete packs in a precious-objects repo
vi: không thể xóa các gói trong một kho đối_tượng_vĩ_đại

en: Nothing new to pack.
vi: Không có gì mới để mà đóng gói.

en: pack prefix %s does not begin with objdir %s
vi: tiền tố gói “%s” không được bắt đầu với objdir “.%s”

en: missing required file: %s
vi: thiếu tập tin cần thiết: %s

en: could not unlink: %s
vi: không thể bỏ liên kết: %s

en: git replace [-f] <object> <replacement>
vi: git replace [-f] <đối-tượng> <thay-thế>

en: git replace [-f] --edit <object>
vi: git replace [-f] --edit <đối tượng>

en: git replace [-f] --graft <commit> [<parent>...]
vi: git replace [-f] --graft <lần_chuyển_giao> [<cha_mẹ>…]

en: git replace -d <object>...
vi: git replace -d <đối tượng>…

en: git replace [--format=<format>] [-l [<pattern>]]
vi: git replace [--format=<định_dạng>] [-l [<mẫu>]]

en: invalid replace format '%s'
    valid formats are 'short', 'medium' and 'long'
vi: định dạng thay thế không hợp lệ “%s”
    định dạng hợp lệ là “short”, “medium” và “long”

en: replace ref '%s' not found
vi: không tìm thấy tham chiếu thay thế “%s”

en: Deleted replace ref '%s'
vi: Đã xóa tham chiếu thay thế “%s”

en: '%s' is not a valid ref name
vi: “%s” không phải tên tham chiếu hợp lệ

en: replace ref '%s' already exists
vi: tham chiếu thay thế “%s” đã tồn tại rồi

en: Objects must be of the same type.
    '%s' points to a replaced object of type '%s'
    while '%s' points to a replacement object of type '%s'.
vi: Các đối tượng phải cùng kiểu.
    “%s” chỉ đến đối tượng thay thế của kiểu “%s”
    trong khi “%s” chỉ đến đối tượng tham chiếu của kiểu “%s”.

en: unable to open %s for writing
vi: không thể mở “%s” để ghi

en: cat-file reported failure
vi: cat-file đã báo cáo gặp lỗi nghiêm trọng

en: unable to open %s for reading
vi: không thể mở “%s” để đọc

en: unable to spawn mktree
vi: không thể sinh tiến trình con mktree

en: unable to read from mktree
vi: không thể đọc từ mktree

en: mktree reported failure
vi: mktree đã báo cáo gặp lỗi nghiêm trọng

en: mktree did not return an object name
vi: mktree đã không trả về một tên đối tượng

en: unable to fstat %s
vi: không thể fstat %s

en: unable to write object to database
vi: không thể ghi đối tượng vào cơ sở dữ liệu

en: unable to get object type for %s
vi: không thể lấy kiểu đối tượng cho %s

en: editing object file failed
vi: việc sửa tập tin đối tượng gặp lỗi

en: new object is the same as the old one: '%s'
vi: đối tượng mới là giống với cái cũ: “%s”

en: could not parse %s as a commit
vi: không thể phân tích %s như là một lần chuyển giao

en: bad mergetag in commit '%s'
vi: thẻ hòa trộn sai trong lần chuyển giao “%s”

en: malformed mergetag in commit '%s'
vi: thẻ hòa trộn không đúng dạng ở lần chuyển giao “%s”

en: original commit '%s' contains mergetag '%s' that is discarded; use --edit instead of --graft
vi: lần chuyển giao gốc “%s” có chứa thẻ hòa trộn “%s” cái mà bị loại bỏ; dùng tùy chọn --edit thay cho --graft

en: the original commit '%s' has a gpg signature
vi: lần chuyển giao gốc “%s” có chữ ký GPG

en: the signature will be removed in the replacement commit!
vi: chữ ký sẽ được bỏ đi trong lần chuyển giao thay thế!

en: could not write replacement commit for: '%s'
vi: không thể ghi lần chuyển giao thay thế cho: “%s”

en: graft for '%s' unnecessary
vi: graft cho “%s” không cần thiết

en: new commit is the same as the old one: '%s'
vi: lần chuyển giao mới là giống với cái cũ: “%s”

en: could not convert the following graft(s):
    %s
vi: không thể chuyển đổi các graft sau đây:
    %s

en: list replace refs
vi: liệt kê các refs thay thế

en: delete replace refs
vi: xóa tham chiếu thay thế

en: edit existing object
vi: sửa đối tượng sẵn có

en: change a commit's parents
vi: thay đổi cha mẹ của lần chuyển giao

en: convert existing graft file
vi: chuyển đổi các tập tin graft sẵn có

en: replace the ref if it exists
vi: thay thế tham chiếu nếu nó đã sẵn có

en: do not pretty-print contents for --edit
vi: đừng in đẹp các nội dung cho --edit

en: use this format
vi: dùng định dạng này

en: --format cannot be used when not listing
vi: --format không thể được dùng khi không liệt kê gì

en: -f only makes sense when writing a replacement
vi: -f chỉ hợp lý khi ghi một cái thay thế

en: --raw only makes sense with --edit
vi: --raw chỉ hợp lý với --edit

en: -d needs at least one argument
vi: -d cần ít nhất một tham số

en: bad number of arguments
vi: số lượng đối số không đúng

en: -e needs exactly one argument
vi: -e cần chính các là một đối số

en: -g needs at least one argument
vi: -q cần ít nhất một tham số

en: --convert-graft-file takes no argument
vi: --convert-graft-file không nhận đối số

en: only one pattern can be given with -l
vi: chỉ một mẫu được chỉ ra với tùy chọn -l

en: git rerere [clear | forget <path>... | status | remaining | diff | gc]
vi: git rerere [clear | forget <đường dẫn>… | status | remaining | diff | gc]

en: register clean resolutions in index
vi: sổ ghi dọn sạch các phân giải trong bản mục lục

en: 'git rerere forget' without paths is deprecated
vi: “git rerere forget” mà không có các đường dẫn là đã lạc hậu

en: unable to generate diff for '%s'
vi: không thể tạo khác biệt cho “%s”

en: git reset [-q] [<tree-ish>] [--] <pathspec>...
vi: git reset [-q] [<tree-ish>] [--] <đặc/tả/đường/dẫn>…

en: git reset --patch [<tree-ish>] [--] [<pathspec>...]
vi: git reset --patch [<tree-ish>] [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>…]

en: mixed
vi: pha trộn

en: soft
vi: mềm

en: hard
vi: cứng

en: merge
vi: hòa trộn

en: keep
vi: giữ lại

en: You do not have a valid HEAD.
vi: Bạn không có HEAD nào hợp lệ.

en: Failed to find tree of HEAD.
vi: Gặp lỗi khi tìm cây của HEAD.

en: Failed to find tree of %s.
vi: Gặp lỗi khi tìm cây của %s.

en: HEAD is now at %s
vi: HEAD hiện giờ tại %s

en: Cannot do a %s reset in the middle of a merge.
vi: Không thể thực hiện một %s reset ở giữa của quá trình hòa trộn.

en: be quiet, only report errors
vi: làm việc ở chế độ im lặng, chỉ hiển thị khi có lỗi

en: skip refreshing the index after reset
vi: bỏ qua làm tươi mục lục sau khi đặt lại

en: reset HEAD and index
vi: đặt lại (reset) HEAD và bảng mục lục

en: reset only HEAD
vi: chỉ đặt lại (reset) HEAD

en: reset HEAD, index and working tree
vi: đặt lại HEAD, bảng mục lục và cây làm việc

en: reset HEAD but keep local changes
vi: đặt lại HEAD nhưng giữ lại các thay đổi nội bộ

en: record only the fact that removed paths will be added later
vi: chỉ ghi lại những đường dẫn thực sự sẽ được thêm vào sau này

en: Failed to resolve '%s' as a valid revision.
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s” như là điểm xét duyệt hợp lệ.

en: Failed to resolve '%s' as a valid tree.
vi: Gặp lỗi khi phân giải “%s” như là một cây (tree) hợp lệ.

en: --mixed with paths is deprecated; use 'git reset -- <paths>' instead.
vi: --mixed với các đường dẫn không còn dùng nữa; hãy thay thế bằng lệnh “git reset -- </các/đường/dẫn>”.

en: Cannot do %s reset with paths.
vi: Không thể thực hiện lệnh %s reset với các đường dẫn.

en: %s reset is not allowed in a bare repository
vi: %s reset không được phép trên kho thuần

en: Unstaged changes after reset:
vi: Những thay đổi được đưa ra khỏi bệ phóng sau khi reset:

en: It took %.2f seconds to refresh the index after reset.  You can use
    '--no-refresh' to avoid this.
vi: Việc này cần %.2f giây để làm tươi mới mục lục sau khi đặt lại. Bạn có thể sử dụng
    “--no-refresh” tránh điều này.

en: Could not reset index file to revision '%s'.
vi: Không thể đặt lại (reset) bảng mục lục thành điểm xét duyệt “%s”.

en: Could not write new index file.
vi: Không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới.

en: unable to get disk usage of %s
vi: không thể dung lượng đĩa đã dùng của %s

en: rev-list does not support display of notes
vi: rev-list không hỗ trợ hiển thị các ghi chú

en: marked counting and '%s' cannot be used together
vi: đánh dấu để đếm và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: git rev-parse --parseopt [<options>] -- [<args>...]
vi: git rev-parse --parseopt [<các tùy chọn>] -- [<các tham số>…]

en: keep the `--` passed as an arg
vi: giữ lại “--” chuyển sang làm tham số

en: stop parsing after the first non-option argument
vi: dừng phân tích sau đối số đầu tiên không có tùy chọn

en: output in stuck long form
vi: kết xuất trong định dạng gậy dài

en: premature end of input
vi: đầu vào chấm dứt bất thường

en: no usage string given before the `--' separator
vi: không có chuỗi cách dùng nào được đưa ra trước dấu phân cách “--”

en: Needed a single revision
vi: Cần một điểm xét duyệt đơn

en: git rev-parse --parseopt [<options>] -- [<args>...]
       or: git rev-parse --sq-quote [<arg>...]
       or: git rev-parse [<options>] [<arg>...]
    
    Run "git rev-parse --parseopt -h" for more information on the first usage.
vi: git rev-parse --parseopt [<các tùy chọn>] -- [<các đối số>…]
       hoặc: git rev-parse --sq-quote [<đ.số>…]
       hoặc: git rev-parse [<các tùy chọn>] [<đ.số>…]
    
    Chạy lệnh "git rev-parse --parseopt -h" để có thêm thông tin về cách dùng.

en: --resolve-git-dir requires an argument
vi: --resolve-git-dir cần một tham số

en: not a gitdir '%s'
vi: không phải một thư mục git “%s”

en: --git-path requires an argument
vi: --git-path cần một tham số

en: -n requires an argument
vi: -n cần một tham số

en: --path-format requires an argument
vi: --path-format cần một tham số

en: unknown argument to --path-format: %s
vi: không hiểu tham số cho --path-format: %s

en: --default requires an argument
vi: --default cần một tham số

en: --prefix requires an argument
vi: --prefix cần một tham số

en: unknown mode for --abbrev-ref: %s
vi: không hiểu chế độ cho --abbrev-ref: %s

en: this operation must be run in a work tree
vi: thao tác này phải được thực hiện trong thư mục làm việc

en: unknown mode for --show-object-format: %s
vi: không hiểu chế độ cho --show-object-format: %s

en: git revert [<options>] <commit-ish>...
vi: git revert [<các tùy chọn>] <commit-ish>…

en: git revert <subcommand>
vi: git revert <lệnh-con>

en: git cherry-pick [<options>] <commit-ish>...
vi: git cherry-pick [<các tùy chọn>] <commit-ish>…

en: git cherry-pick <subcommand>
vi: git cherry-pick <lệnh-con>

en: option `%s' expects a number greater than zero
vi: tùy chọn “%s” cần một giá trị bằng số lớn hơn không

en: %s: %s cannot be used with %s
vi: %s: %s không thể được sử dụng với %s

en: end revert or cherry-pick sequence
vi: kết thúc cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: resume revert or cherry-pick sequence
vi: phục hồi lại cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: cancel revert or cherry-pick sequence
vi: không cherry-pick hay hoàn nguyên liên tiếp nhau

en: skip current commit and continue
vi: bỏ qua lần chuyển giao hiện tại và tiếp tục

en: don't automatically commit
vi: đừng chuyển giao một cách tự động

en: edit the commit message
vi: sửa lại chú thích cho lần chuyển giao

en: parent-number
vi: số-cha-mẹ

en: select mainline parent
vi: chọn cha mẹ luồng chính

en: merge strategy
vi: chiến lược hòa trộn

en: option for merge strategy
vi: tùy chọn cho chiến lược hòa trộn

en: append commit name
vi: nối thêm tên lần chuyển giao

en: preserve initially empty commits
vi: cấm khởi tạo lần chuyển giao trống rỗng

en: allow commits with empty messages
vi: chấp nhận chuyển giao mà không ghi chú gì

en: keep redundant, empty commits
vi: giữ lại các lần chuyển giao dư thừa, rỗng

en: use the 'reference' format to refer to commits
vi: dùng định dạng 'tham chiếu' để quy cho các lần chuyển giao

en: revert failed
vi: hoàn nguyên gặp lỗi

en: cherry-pick failed
vi: cherry-pick gặp lỗi

en: git rm [<options>] [--] <file>...
vi: git rm [<các tùy chọn>] [--] <tập-tin>…

en: the following file has staged content different from both the
    file and the HEAD: | the following files have staged content different from both the
    file and the HEAD:
vi[0]: các tập tin sau đây có khác biệt nội dung đã đưa lên bệ phóng
    từ cả tập tin và cả HEAD:

en: 
    (use -f to force removal)
vi: 
    (dùng -f để buộc gỡ bỏ)

en: the following file has changes staged in the index: | the following files have changes staged in the index:
vi[0]: các tập tin sau đây có thay đổi trạng thái trong bảng mục lục:

en: 
    (use --cached to keep the file, or -f to force removal)
vi: 
    (dùng tùy chọn --cached để giữ tập tin, hoặc -f để ép buộc gỡ bỏ)

en: the following file has local modifications: | the following files have local modifications:
vi[0]: những tập tin sau đây có những thay đổi nội bộ:

en: do not list removed files
vi: không liệt kê các tập tin đã gỡ bỏ

en: only remove from the index
vi: chỉ gỡ bỏ từ mục lục

en: override the up-to-date check
vi: ghi đè lên kiểm tra cập nhật

en: allow recursive removal
vi: cho phép gỡ bỏ đệ qui

en: exit with a zero status even if nothing matched
vi: thoát ra với trạng thái khác không thậm chí nếu không có gì khớp

en: No pathspec was given. Which files should I remove?
vi: Không đưa ra đặc tả đường dẫn. Tôi nên loại bỏ các tập tin nào?

en: please stage your changes to .gitmodules or stash them to proceed
vi: hãy đưa các thay đổi của bạn vào .gitmodules hay tạm cất chúng đi để xử lý

en: not removing '%s' recursively without -r
vi: không thể gỡ bỏ “%s” một cách đệ qui mà không có tùy chọn -r

en: git rm: unable to remove %s
vi: git rm: không thể gỡ bỏ %s

en: git send-pack [--mirror] [--dry-run] [--force]
                  [--receive-pack=<git-receive-pack>]
                  [--verbose] [--thin] [--atomic]
                  [<host>:]<directory> (--all | <ref>...)
vi: git send-pack [--mirror] [--dry-run] [--force]
                  [--receive-pack=<git-receive-pack>]
                  [--verbose] [--thin] [--atomic]
                  [<host>:]<thư mục> (--all | <tham chiếu>…)

en: remote name
vi: tên máy dịch vụ

en: use stateless RPC protocol
vi: dùng giao thức RPC không ổn định

en: read refs from stdin
vi: đọc tham chiếu từ đầu vào tiêu chuẩn

en: print status from remote helper
vi: in các trạng thái từ phần hướng dẫn trên máy dịch vụ

en: git shortlog [<options>] [<revision-range>] [[--] <path>...]
vi: git shortlog [<các tùy chọn>] [<vùng-xét-duyệt>] [[--] [<đường/dẫn>…]]

en: git log --pretty=short | git shortlog [<options>]
vi: git log --pretty=short | git shortlog [<các tùy chọn>]

en: using multiple --group options with stdin is not supported
vi: việc dùng nhiều tùy chọn --group với đầu ra tiêu chuẩn là không được hỗ trợ

en: using --group=trailer with stdin is not supported
vi: việc dùng --group=trailer với đầu ra tiêu chuẩn là không được hỗ trợ

en: unknown group type: %s
vi: không nhận ra kiểu nhóm: %s

en: group by committer rather than author
vi: nhóm theo người chuyển giao thay vì tác giả

en: sort output according to the number of commits per author
vi: sắp xếp kết xuất tuân theo số lượng chuyển giao trên mỗi tác giả

en: suppress commit descriptions, only provides commit count
vi: chặn mọi mô tả lần chuyển giao, chỉ đưa ra số lượng lần chuyển giao

en: show the email address of each author
vi: hiển thị thư điện tử cho từng tác giả

en: linewrap output
vi: ngắt dòng khi quá dài

en: field
vi: trường

en: group by field
vi: nhóm theo trường

en: too many arguments given outside repository
vi: quá nhiều tham số đưa ra ngoài kho chứa

en: git show-branch [-a | --all] [-r | --remotes] [--topo-order | --date-order]
                    [--current] [--color[=<when>] | --no-color] [--sparse]
                    [--more=<n> | --list | --independent | --merge-base]
                    [--no-name | --sha1-name] [--topics] [(<rev> | <glob>)...]
vi: git show-branch [-a | --all] [-r | --remotes] [--topo-order | --date-order]
                    [--current] [--color[=<when>] | --no-color] [--sparse]
                    [--more=<n> | --list | --independent | --merge-base]
                    [--no-name | --sha1-name] [--topics] [(<rev> | <glob>)…]

en: git show-branch (-g | --reflog)[=<n>[,<base>]] [--list] [<ref>]
vi: git show-branch (-g | --reflog)[=<n>[,<nền>]] [--list] [<ref>]

en: ignoring %s; cannot handle more than %d ref | ignoring %s; cannot handle more than %d refs
vi[0]: đang bỏ qua %s; không thể xử lý nhiều hơn %d tham chiếu

en: no matching refs with %s
vi: không tham chiếu nào khớp với %s

en: show remote-tracking and local branches
vi: hiển thị các nhánh remote-tracking và nội bộ

en: show remote-tracking branches
vi: hiển thị các nhánh remote-tracking

en: color '*!+-' corresponding to the branch
vi: màu “*!+-” tương ứng với nhánh

en: show <n> more commits after the common ancestor
vi: hiển thị thêm <n> lần chuyển giao sau cha mẹ chung

en: synonym to more=-1
vi: đồng nghĩa với more=-1

en: suppress naming strings
vi: chặn các chuỗi đặt tên

en: include the current branch
vi: bao gồm nhánh hiện hành

en: name commits with their object names
vi: đặt tên các lần chuyển giao bằng các tên của đối tượng của chúng

en: show possible merge bases
vi: hiển thị mọi cơ sở có thể dùng để hòa trộn

en: show refs unreachable from any other ref
vi: hiển thị các tham chiếu không thể được đọc bởi bất kỳ tham chiếu khác

en: show commits in topological order
vi: hiển thị các lần chuyển giao theo thứ tự tôpô

en: show only commits not on the first branch
vi: chỉ hiển thị các lần chuyển giao không nằm trên nhánh đầu tiên

en: show merges reachable from only one tip
vi: hiển thị các lần hòa trộn có thể đọc được chỉ từ một đầu mút

en: topologically sort, maintaining date order where possible
vi: sắp xếp hình thái học, bảo trì thứ tự ngày nếu có thể

en: <n>[,<base>]
vi: <n>[,<cơ_sở>]

en: show <n> most recent ref-log entries starting at base
vi: hiển thị <n> các mục “ref-log” gần nhất kể từ nền (base)

en: no branches given, and HEAD is not valid
vi: chưa đưa ra nhánh, và HEAD không hợp lệ

en: --reflog option needs one branch name
vi: --reflog cần tên một nhánh

en: only %d entry can be shown at one time. | only %d entries can be shown at one time.
vi[0]: chỉ có thể hiển thị cùng lúc %d hạng mục.

en: no such ref %s
vi: không có tham chiếu nào như thế %s

en: cannot handle more than %d rev. | cannot handle more than %d revs.
vi[0]: không thể xử lý nhiều hơn %d điểm xét duyệt.

en: '%s' is not a valid ref.
vi: “%s” không phải tham chiếu hợp lệ.

en: cannot find commit %s (%s)
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao %s (%s)

en: hash-algorithm
vi: thuật-toán-băm

en: Unknown hash algorithm
vi: Không hiểu thuật toán băm dữ liệu

en: git show-ref [-q | --quiet] [--verify] [--head] [-d | --dereference] [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]] [--tags] [--heads] [--] [<pattern>...]
vi: git show-ref [-q | --quiet] [--verify] [--head] [-d | --dereference] [-s | --hash[=<n>]] [--abbrev[=<n>]] [--tags] [--heads] [--] [<mẫu>…]

en: git show-ref --exclude-existing[=<pattern>]
vi: git show-ref --exclude-existing[=<mẫu>]

en: only show tags (can be combined with heads)
vi: chỉ hiển thị thẻ (có thể tổ hợp cùng với đầu)

en: only show heads (can be combined with tags)
vi: chỉ hiển thị đầu (có thể tổ hợp cùng với thẻ)

en: stricter reference checking, requires exact ref path
vi: việc kiểm tra tham chiếu chính xác, đòi hỏi chính xác đường dẫn tham chiếu

en: show the HEAD reference, even if it would be filtered out
vi: hiển thị tham chiếu HEAD, ngay cả khi nó đã được lọc ra

en: dereference tags into object IDs
vi: bãi bỏ tham chiếu các thẻ thành ra các ID đối tượng

en: only show SHA1 hash using <n> digits
vi: chỉ hiển thị mã băm SHA1 sử dụng <n> chữ số

en: do not print results to stdout (useful with --verify)
vi: không hiển thị kết quả ra đầu ra chuẩn (stdout) (chỉ hữu dụng với --verify)

en: show refs from stdin that aren't in local repository
vi: hiển thị các tham chiếu từ đầu vào tiêu chuẩn (stdin) cái mà không ở kho nội bộ

en: git sparse-checkout (init|list|set|add|reapply|disable) <options>
vi: git sparse-checkout (init|list|set|add|reapply|disable) <các-tùy-chọn>

en: this worktree is not sparse
vi: cây làm việc này không phải là sparse

en: this worktree is not sparse (sparse-checkout file may not exist)
vi: không thể phân tích cú pháp cây làm việc này (tập tin sparse-checkout có lẽ không tồn tại)

en: directory '%s' contains untracked files, but is not in the sparse-checkout cone
vi: thư mục “%s” có chứa các tập tin chưa được theo dõi, nhưng lại không trong “sparse-checkout cone”

en: failed to remove directory '%s'
vi: gặp lỗi khi gỡ bỏ thư mục "%s"

en: failed to create directory for sparse-checkout file
vi: gặp lỗi khi tạo thư mục cho tập tin sparse-checkout

en: failed to initialize worktree config
vi: gặp lỗi khi khởi tạo cấu hình cây làm việc

en: failed to modify sparse-index config
vi: gặp lỗi khi sửa cấu hình "sparse-index"

en: initialize the sparse-checkout in cone mode
vi: khởi tạo sparse-checkout trong chế độ nón

en: toggle the use of a sparse index
vi: bật tắt việc sử dụng một "sparse index"

en: unable to create leading directories of %s
vi: không thể tạo các thư mục dẫn đầu của “%s”

en: failed to open '%s'
vi: gặp lỗi khi mở “%s”

en: could not normalize path %s
vi: không thể thường hóa đường dẫn “%s”

en: unable to unquote C-style string '%s'
vi: không thể bỏ trích dẫn chuỗi kiểu C “%s”

en: unable to load existing sparse-checkout patterns
vi: không thể tải các mẫu sparse-checkout

en: existing sparse-checkout patterns do not use cone mode
vi: đặt các mẫu sparse-checkout sẵn có không sử dụng chế độ cone

en: please run from the toplevel directory in non-cone mode
vi: vui lòng chạy từ thư mục mức cao nhất trong chế độ non-cone

en: specify directories rather than patterns (no leading slash)
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu (không có dấu gạch chéo đứng đầu)

en: specify directories rather than patterns.  If your directory starts with a '!', pass --skip-checks
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu. Nếu thư mục của bạn bắt đầu với một '!', chuyển qua --skip-checks

en: specify directories rather than patterns.  If your directory really has any of '*?[]\' in it, pass --skip-checks
vi: chỉ định các thư mục thay mẫu. Nếu thư mục của bạn đã sẵn có chứa một trong số bất kỳ '*?[]\', chuyển qua --skip-checks

en: '%s' is not a directory; to treat it as a directory anyway, rerun with --skip-checks
vi: '%s' không phải là một thư mục; để vẫn coi nó là một thư mục hãy chạy với --skip-checks

en: pass a leading slash before paths such as '%s' if you want a single file (see NON-CONE PROBLEMS in the git-sparse-checkout manual).
vi: chuyển một dấu xổ chéo dẫn đầu đường dẫn như là '%s' nếu bạn muốn một tập tin đơn (xem NON-CONE PROBLEMS trong hướng dẫn sử dụng git-sparse-checkout).

en: git sparse-checkout add [--skip-checks] (--stdin | <patterns>)
vi: git sparse-checkout add [--skip-checks] (--stdin | <các mẫu>)

en: skip some sanity checks on the given paths that might give false positives
vi: bỏ qua một số kiểm tra đúng mục trên đường dẫn đã cho cái mà có thể đưa ra xác thực sai

en: read patterns from standard in
vi: đọc các mẫu từ đầu vào tiêu chuẩn

en: no sparse-checkout to add to
vi: không có sparse-checkout để thêm vào

en: git sparse-checkout set [--[no-]cone] [--[no-]sparse-index] [--skip-checks] (--stdin | <patterns>)
vi: git sparse-checkout set [--[no-]cone] [--[no-]sparse-index] [--skip-checks] (--stdin | <các mẫu>)

en: must be in a sparse-checkout to reapply sparsity patterns
vi: phải trong một sparse-checkout để áp dụng lại các mẫu sparse

en: error while refreshing working directory
vi: gặp lỗi khi đọc lại thư mục làm việc

en: git stash list [<options>]
vi: git stash list [<các tùy chọn>]

en: git stash show [<options>] [<stash>]
vi: git stash show [<các tùy chọn>] <stash>

en: git stash branch <branchname> [<stash>]
vi: git stash branch <tên-nhánh> [<stash>]

en: git stash [push [-p|--patch] [-S|--staged] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [-m|--message <message>]
              [--pathspec-from-file=<file> [--pathspec-file-nul]]
              [--] [<pathspec>...]]
vi: git stash [push [-p|--patch] [-S|--staged] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [-m|--message <ghi chú>]
              [--pathspec-from-file=<tập_tin> [--pathspec-file-nul]]
              [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>…]]

en: git stash save [-p|--patch] [-S|--staged] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [<message>]
vi: git stash save [-p|--patch] [-S|--staged] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [<ghi chú>]

en: git stash store [-m|--message <message>] [-q|--quiet] <commit>
vi: git stash store [-m|--message <ghi chú>] [-q|--quiet] <commit>

en: git stash [push [-p|--patch] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [-m|--message <message>]
              [--] [<pathspec>...]]
vi: git stash [push [-p|--patch] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
              [-u|--include-untracked] [-a|--all] [-m|--message <lời nhắn>]
              [--] [<đặc/tả/đường/dẫn>…]]

en: git stash save [-p|--patch] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
                   [-u|--include-untracked] [-a|--all] [<message>]
vi: git stash save [-p|--patch] [-k|--[no-]keep-index] [-q|--quiet]
                   [-u|--include-untracked] [-a|--all] [<ghi chú>]

en: '%s' is not a stash-like commit
vi: “%s” không phải là lần chuyển giao kiểu-stash (cất đi)

en: Too many revisions specified:%s
vi: Chỉ ra quá nhiều điểm xét duyệt: %s

en: No stash entries found.
vi: Không tìm thấy các mục tạm cất (stash) nào.

en: %s is not a valid reference
vi: “%s” không phải một tham chiếu hợp lệ

en: git stash clear with arguments is unimplemented
vi: git stash clear với các tham số là chưa được thực hiện

en: WARNING: Untracked file in way of tracked file!  Renaming
                %s -> %s
             to make room.
vi: CẢNH BÁO: Tệp chưa được theo dõi theo cách của tệp được theo dõi!  Đổi tên
                %s -> %s
             để nhường chỗ.

en: cannot apply a stash in the middle of a merge
vi: không thể áp dụng một stash ở giữa của quá trình hòa trộn

en: could not generate diff %s^!.
vi: không thể tạo diff %s^!.

en: conflicts in index. Try without --index.
vi: xung đột trong bảng mục lục. Hãy thử mà không dùng tùy chọn --index.

en: could not save index tree
vi: không thể ghi lại cây chỉ mục

en: Merging %s with %s
vi: Đang hòa trộn %s với %s

en: Index was not unstashed.
vi: Bảng mục lục đã không được bỏ stash.

en: could not restore untracked files from stash
vi: không thể phục hồi các tập tin chưa theo dõi từ mục cất đi (stash)

en: attempt to recreate the index
vi: gặp lỗi đọc bảng mục lục

en: Dropped %s (%s)
vi: Đã xóa %s (%s)

en: %s: Could not drop stash entry
vi: %s: Không thể xóa bỏ mục stash

en: '%s' is not a stash reference
vi: ”%s” không phải tham chiếu đến stash

en: The stash entry is kept in case you need it again.
vi: Các mục tạm cất (stash) được giữ trong trường hợp bạn lại cần nó.

en: No branch name specified
vi: Chưa chỉ ra tên của nhánh

en: failed to parse tree
vi: gặp lỗi khi phân tích cây

en: failed to unpack trees
vi: gặp lỗi khi tháo dỡ cây

en: include untracked files in the stash
vi: bao gồm các tập tin không được theo dõi trong stash

en: only show untracked files in the stash
vi: chỉ hiển thị các tập tin không được theo dõi trong stash

en: Cannot update %s with %s
vi: Không thể cập nhật %s với %s

en: stash message
vi: phần chú thích cho stash

en: "git stash store" requires one <commit> argument
vi: "git stash store" cần một đối số <lần chuyển giao>

en: No staged changes
vi: Không có thay đổi đã được đưa lên bệ phóng

en: No changes selected
vi: Chưa có thay đổi nào được chọn

en: You do not have the initial commit yet
vi: Bạn chưa còn có lần chuyển giao khởi tạo

en: Cannot save the current index state
vi: Không thể ghi lại trạng thái bảng mục lục hiện hành

en: Cannot save the untracked files
vi: Không thể ghi lại các tập tin chưa theo dõi

en: Cannot save the current worktree state
vi: Không thể ghi lại trạng thái cây-làm-việc hiện hành

en: Cannot save the current staged state
vi: Không thể ghi lại trạng thái bệ phóng hiện hành

en: Cannot record working tree state
vi: Không thể ghi lại trạng thái cây làm việc hiện hành

en: Can't use --patch and --include-untracked or --all at the same time
vi: Không thể dùng --patch và --include-untracked hay --all cùng một lúc

en: Can't use --staged and --include-untracked or --all at the same time
vi: Không thể dùng --staged và --include-untracked hay --all cùng một lúc

en: Did you forget to 'git add'?
vi: Có lẽ bạn đã quên “git add ” phải không?

en: No local changes to save
vi: Không có thay đổi nội bộ nào được ghi lại

en: Cannot initialize stash
vi: Không thể khởi tạo stash

en: Cannot save the current status
vi: Không thể ghi lại trạng thái hiện hành

en: Saved working directory and index state %s
vi: Đã ghi lại thư mục làm việc và trạng thái mục lục %s

en: Cannot remove worktree changes
vi: Không thể gỡ bỏ các thay đổi cây-làm-việc

en: keep index
vi: giữ nguyên bảng mục lục

en: stash staged changes only
vi: chỉ tạm cất đi các thay đổi đã đưa lên bệ phóng

en: stash in patch mode
vi: cất đi ở chế độ miếng vá

en: quiet mode
vi: chế độ im lặng

en: include untracked files in stash
vi: bao gồm các tập tin không được theo dõi trong stash

en: include ignore files
vi: bao gồm các tập tin bị bỏ qua

en: skip and remove all lines starting with comment character
vi: giữ và xóa bỏ mọi dòng bắt đầu bằng ký tự ghi chú

en: prepend comment character and space to each line
vi: treo trước ký tự ghi chú và ký tự khoảng trắng cho từng dòng

en: Expecting a full ref name, got %s
vi: Cần tên tham chiếu dạng đầy đủ, nhưng lại nhận được %s

en: could not look up configuration '%s'. Assuming this repository is its own authoritative upstream.
vi: không thể tìm thấy cấu hình “%s”. Coi rằng đây là kho thượng nguồn có quyền sở hữu chính nó.

en: alternative anchor for relative paths
vi: điểm neo thay thế cho các đường dẫn tương đối

en: git submodule--helper list [--prefix=<path>] [<path>...]
vi: git submodule--helper list [--prefix=</đường/dẫn>] [</đường/dẫn>…]

en: No url found for submodule path '%s' in .gitmodules
vi: Không tìm thấy url cho đường dẫn mô-đun-con “%s” trong .gitmodules

en: Entering '%s'
vi: Đang vào “%s”

en: run_command returned non-zero status for %s
    .
vi: run_command trả về trạng thái khác không cho %s
    .

en: run_command returned non-zero status while recursing in the nested submodules of %s
    .
vi: run_command trả về trạng thái khác không trong khi đệ quy trong các mô-đun-con lồng nhau của %s
    .

en: suppress output of entering each submodule command
vi: chặn kết xuất của từng lệnh mô-đun-con

en: recurse into nested submodules
vi: đệ quy vào trong mô-đun-con lồng nhau

en: git submodule--helper foreach [--quiet] [--recursive] [--] <command>
vi: git submodule--helper foreach [--quiet] [--recursive] [--]  <lệnh>

en: Failed to register url for submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký url cho đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Submodule '%s' (%s) registered for path '%s'
vi: Mô-đun-con “%s” (%s) được đăng ký cho đường dẫn “%s”

en: warning: command update mode suggested for submodule '%s'
vi: cảnh báo: chế độ lệnh cập nhật được gợi ý cho mô-đun-con “%s”

en: Failed to register update mode for submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký chế độ cập nhật cho đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: suppress output for initializing a submodule
vi: chặn kết xuất của khởi tạo một mô-đun-con

en: git submodule--helper init [<options>] [<path>]
vi: git submodule--helper init [<các tùy chọn>] [</đường/dẫn>]

en: no submodule mapping found in .gitmodules for path '%s'
vi: không tìm thấy ánh xạ (mapping) mô-đun-con trong .gitmodules cho đường dẫn “%s”

en: could not resolve HEAD ref inside the submodule '%s'
vi: không thể phân giải tham chiếu HEAD bên trong mô-đun-con “%s”

en: failed to recurse into submodule '%s'
vi: gặp lỗi khi đệ quy vào trong mô-đun-con “%s”

en: suppress submodule status output
vi: chặn kết xuất về tình trạng mô-đun-con

en: use commit stored in the index instead of the one stored in the submodule HEAD
vi: dùng lần chuyển giao lưu trong mục lục thay cho cái được lưu trong HEAD mô-đun-con

en: git submodule status [--quiet] [--cached] [--recursive] [<path>...]
vi: git submodule status [--quiet] [--cached] [--recursive] [</đường/dẫn>…]

en: git submodule--helper name <path>
vi: git submodule--helper name </đường/dẫn>

en: * %s %s(blob)->%s(submodule)
vi: * %s %s(blob)->%s(
    )

en: * %s %s(submodule)->%s(blob)
vi: * %s %s(mô-đun-con)->%s(blob)

en: couldn't hash object from '%s'
vi: không thể băm đối tượng từ “%s”

en: unexpected mode %o
vi: gặp chế độ không như mong chờ %o

en: use the commit stored in the index instead of the submodule HEAD
vi: hùng lần chuyển giao đã lưu trong mục lục thay cho HEAD mô-đun-con

en: compare the commit in the index with that in the submodule HEAD
vi: để so sánh lần trong mục lục với cái trong HEAD mô-đun-con

en: skip submodules with 'ignore_config' value set to 'all'
vi: bỏ qua các mô-đun-con với giá trị của “ignore_config” được đặt thành “all”

en: limit the summary size
vi: giới hạn kích cỡ tổng hợp

en: git submodule--helper summary [<options>] [<commit>] [--] [<path>]
vi: git submodule--helper summary [<các tùy chọn>] [<lần_chuyển_giao>] [--] [</đường/dẫn>]

en: could not fetch a revision for HEAD
vi: không thể lấy về một điểm xem xét cho HEAD

en: Synchronizing submodule url for '%s'
vi: Url mô-đun-con đồng bộ hóa cho “%s”

en: failed to register url for submodule path '%s'
vi: gặp lỗi khi đăng ký url cho đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: failed to get the default remote for submodule '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy máy chủ mặc định cho mô-đun-con “%s”

en: failed to update remote for submodule '%s'
vi: gặp lỗi khi cập nhật cho mô-đun-con “%s”

en: suppress output of synchronizing submodule url
vi: chặn kết xuất của url mô-đun-con đồng bộ

en: git submodule--helper sync [--quiet] [--recursive] [<path>]
vi: git submodule--helper sync [--quiet] [--recursive] [</đường/dẫn>]

en: Submodule work tree '%s' contains a .git directory. This will be replaced with a .git file by using absorbgitdirs.
vi: Cây làm việc mô-đun-con “%s” có chứa thư mục .git. Việc này sẽ được thay thế với một tập tin .git bằng các sử dụng absorbgitdirs.

en: Submodule work tree '%s' contains local modifications; use '-f' to discard them
vi: Cây làm việc mô-đun-con “%s” chứa các thay đổi nội bộ; hãy dùng “-f” để loại bỏ chúng đi

en: Cleared directory '%s'
vi: Đã xóa thư mục “%s”

en: Could not remove submodule work tree '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ cây làm việc mô-đun-con “%s”

en: could not create empty submodule directory %s
vi: không thể tạo thư mục mô-đun-con rỗng “%s”

en: Submodule '%s' (%s) unregistered for path '%s'
vi: Mô-đun-con “%s” (%s) được đăng ký cho đường dẫn “%s”

en: remove submodule working trees even if they contain local changes
vi: gỡ bỏ cây làm việc của mô-đun-con ngay cả khi nó có thay đổi nội bộ

en: unregister all submodules
vi: bỏ đăng ký tất cả các trong mô-đun-con

en: git submodule deinit [--quiet] [-f | --force] [--all | [--] [<path>...]]
vi: git submodule deinit [--quiet] [-f | --force] [--all | [--]  [</đường/dẫn>…]]

en: Use '--all' if you really want to deinitialize all submodules
vi: Dùng “--all” nếu bạn thực sự muốn hủy khởi tạo mọi mô-đun-con

en: An alternate computed from a superproject's alternate is invalid.
    To allow Git to clone without an alternate in such a case, set
    submodule.alternateErrorStrategy to 'info' or, equivalently, clone with
    '--reference-if-able' instead of '--reference'.
vi: Một cái thay thế được tính toán từ một thay thế của siêu dự án là không hợp lệ.
    Để cho Git thực hiện nhân bản mà không có cái thay thế như trong trường hợp này, đặt
    submodule.alternateErrorStrategy thành “info” hoặc, tương đương, nhân bản bằng
    “--reference-if-able” thay vì dùng “--reference”.

en: submodule '%s' cannot add alternate: %s
vi: mô-đun-con “%s” không thể thêm thay thế: %s

en: Value '%s' for submodule.alternateErrorStrategy is not recognized
vi: Giá trị “%s” cho submodule.alternateErrorStrategy không được thừa nhận

en: Value '%s' for submodule.alternateLocation is not recognized
vi: Giá trị “%s” cho submodule.alternateLocation không được thừa nhận

en: refusing to create/use '%s' in another submodule's git dir
vi: từ chối tạo/dùng “%s” trong một thư mục git của mô đun con

en: clone of '%s' into submodule path '%s' failed
vi: việc sao “%s” vào đường dẫn mô-đun-con “%s” gặp lỗi

en: directory not empty: '%s'
vi: thư mục không trống: “%s”

en: could not get submodule directory for '%s'
vi: không thể lấy thư mục mô-đun-con cho “%s”

en: where the new submodule will be cloned to
vi: nhân bản mô-đun-con mới vào chỗ nào

en: name of the new submodule
vi: tên của mô-đun-con mới

en: url where to clone the submodule from
vi: url nơi mà nhân bản mô-đun-con từ đó

en: depth for shallow clones
vi: chiều sâu lịch sử khi tạo bản sao

en: force cloning progress
vi: ép buộc tiến trình nhân bản

en: disallow cloning into non-empty directory
vi: làm đầy đủ dữ liệu cho bản sao vào trong một thư mục trống rỗng

en: git submodule--helper clone [--prefix=<path>] [--quiet] [--reference <repository>] [--name <name>] [--depth <depth>] [--single-branch] [--filter <filter-spec>] --url <url> --path <path>
vi: git submodule--helper clone [--prefix=</đường/dẫn>] [--quiet] [--reference <kho>] [--name <tên>] [--depth <sâu>] [--single-branch] [--filter <filter-spec>] --url <url> --path </đường/dẫn>

en: Invalid update mode '%s' for submodule path '%s'
vi: Chế độ cập nhật “%s” không hợp lệ cho đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Invalid update mode '%s' configured for submodule path '%s'
vi: Chế độ cập nhật “%s” không hợp lệ được cấu hình cho đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Submodule path '%s' not initialized
vi: Đường dẫn mô-đun-con “%s” chưa được khởi tạo

en: Maybe you want to use 'update --init'?
vi: Có lẽ bạn là bạn muốn dùng "update --init" phải không?

en: Skipping unmerged submodule %s
vi: Bỏ qua các mô-đun-con chưa được hòa trộn %s

en: Skipping submodule '%s'
vi: Bỏ qua mô-đun-con “%s”

en: Failed to clone '%s'. Retry scheduled
vi: Gặp lỗi khi nhân bản “%s”. Thử lại lịch trình

en: Failed to clone '%s' a second time, aborting
vi: Gặp lỗi khi nhân bản “%s” lần thứ hai nên bãi bỏ

en: Unable to checkout '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể lấy ra “%s” trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Unable to rebase '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể cải tổ “%s” trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Unable to merge '%s' in submodule path '%s'
vi: Không thể hòa trộn (merge) “%s” trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Execution of '%s %s' failed in submodule path '%s'
vi: Thực hiện không thành công lệnh “%s %s” trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Submodule path '%s': checked out '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con “%s”: đã checkout “%s”

en: Submodule path '%s': rebased into '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con “%s”: được rebase vào trong “%s”

en: Submodule path '%s': merged in '%s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con “%s”: được hòa trộn vào “%s”

en: Submodule path '%s': '%s %s'
vi: Đường dẫn mô-đun-con “%s”: “%s %s”

en: Unable to fetch in submodule path '%s'; trying to directly fetch %s:
vi: Không thể lấy về trong đường dẫn mô-đun-con “%s”; thử lấy về trực tiếp %s:

en: Fetched in submodule path '%s', but it did not contain %s. Direct fetching of that commit failed.
vi: Đã lấy về từ đường dẫn mô-đun con “%s”, nhưng nó không chứa %s. Lấy về trực tiếp lần chuyển giao gặp lỗi đó.

en: Submodule (%s) branch configured to inherit branch from superproject, but the superproject is not on any branch
vi: Nhánh mô-đun-con (%s) được cấu hình kế thừa nhánh từ siêu dự án, nhưng siêu dự án lại không trên bất kỳ nhánh nào

en: could not get a repository handle for submodule '%s'
vi: không thể lấy thẻ quản kho cho mô-đun-con “%s”

en: Unable to find current revision in submodule path '%s'
vi: Không tìm thấy điểm xét duyệt hiện hành trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Unable to fetch in submodule path '%s'
vi: Không thể lấy về trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Unable to find %s revision in submodule path '%s'
vi: Không tìm thấy điểm xét duyệt %s trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: Failed to recurse into submodule path '%s'
vi: Gặp lỗi khi đệ quy vào trong đường dẫn mô-đun-con “%s”

en: force checkout updates
vi: ép buộc lấy ra các cập nhật

en: initialize uninitialized submodules before update
vi: khởi tạo mô-đun-con chưa khởi tạo trước khi cập nhật

en: use SHA-1 of submodule's remote tracking branch
vi: sử dụng SHA-1 của nhánh theo dõi máy chủ của mô-đun-con

en: traverse submodules recursively
vi: đi theo mô-đun con một cách đệ quy

en: don't fetch new objects from the remote site
vi: đừng lấy các đối tượng mới từ địa chỉ trên mạng

en: path into the working tree
vi: đường dẫn đến cây làm việc

en: path into the working tree, across nested submodule boundaries
vi: đường dẫn đến cây làm việc, chéo biên giới mô-đun-con lồng nhau

en: rebase, merge, checkout or none
vi: rebase, merge, checkout hoặc không làm gì cả

en: create a shallow clone truncated to the specified number of revisions
vi: tạo một bản sao nông được cắt ngắn thành số lượng điểm xét duyệt đã cho

en: parallel jobs
vi: công việc đồng thời

en: whether the initial clone should follow the shallow recommendation
vi: nhân bản lần đầu có nên theo khuyến nghị là nông hay không

en: don't print cloning progress
vi: đừng in tiến trình nhân bản

en: git submodule [--quiet] update [--init [--filter=<filter-spec>]] [--remote] [-N|--no-fetch] [-f|--force] [--checkout|--merge|--rebase] [--[no-]recommend-shallow] [--reference <repository>] [--recursive] [--[no-]single-branch] [--] [<path>...]
vi: git submodule [--quiet] update [--init [--filter=<filter-spec>]] [--remote] [-N|--no-fetch] [-f|--force] [--checkout|--merge|--rebase] [--[no-]recommend-shallow] [--reference <kho>] [--recursive] [--[no-]single-branch] [--] [</đường/dẫn/>...]

en: bad value for update parameter
vi: giá trị cho  tham số cập nhật bị sai

en: recurse into submodules
vi: đệ quy vào trong mô-đun-con

en: git submodule--helper absorb-git-dirs [<options>] [<path>...]
vi: git submodule--helper absorb-git-dirs [<các tùy chọn>] [</đường/dẫn>…]

en: check if it is safe to write to the .gitmodules file
vi: chọn nếu nó là an toàn để ghi vào tập tin .gitmodules

en: unset the config in the .gitmodules file
vi: bỏ đặt cấu hình trong tập tin .gitmodules

en: git submodule--helper config <name> [<value>]
vi: git submodule--helper config <tên> [<giá trị>]

en: git submodule--helper config --unset <name>
vi: git submodule--helper config --unset <tên>

en: please make sure that the .gitmodules file is in the working tree
vi: hãy đảm bảo rằng tập tin .gitmodules có trong cây làm việc

en: suppress output for setting url of a submodule
vi: chặn kết xuất cho cài đặt url của một mô-đun-con

en: git submodule--helper set-url [--quiet] <path> <newurl>
vi: git submodule--helper set-url [--quiet] </đường/dẫn> <url_mới>

en: set the default tracking branch to master
vi: đặt nhánh theo dõi mặc định thành master

en: set the default tracking branch
vi: đặt nhánh theo dõi mặc định

en: git submodule--helper set-branch [-q|--quiet] (-d|--default) <path>
vi: git submodule--helper set-branch [-q|--quiet](-d|--default)</đường/dẫn>

en: git submodule--helper set-branch [-q|--quiet] (-b|--branch) <branch> <path>
vi: git submodule--helper set-branch [-q|--quiet] (-b|--branch) <nhánh> </đường/dẫn>

en: --branch or --default required
vi: cần --branch hoặc --default

en: print only error messages
vi: chỉ hiển thị các thông điệp báo lỗi

en: force creation
vi: buộc tạo

en: show whether the branch would be created
vi: hiển thị xem nhánh nào nên được tạo ra

en: git submodule--helper create-branch [-f|--force] [--create-reflog] [-q|--quiet] [-t|--track] [-n|--dry-run] <name> <start-oid> <start-name>
vi: git submodule--helper create-branch [-f|--force] [--create-reflog] [-q|--quiet] [-t|--track] [-n|--dry-run] <tên> <start-oid> <start-name>

en: creating branch '%s'
vi: đang tạo nhánh “%s”

en: Adding existing repo at '%s' to the index
vi: Đang thêm repo có sẵn tại “%s” vào bảng mục lục

en: '%s' already exists and is not a valid git repo
vi: “%s” đã tồn tại từ trước và không phải là một kho git hợp lệ

en: A git directory for '%s' is found locally with remote(s):
vi: Thư mục git cho “%s” được tìm thấy một cách cục bộ với các máy chủ:

en: If you want to reuse this local git directory instead of cloning again from
      %s
    use the '--force' option. If the local git directory is not the correct repo
    or you are unsure what this means choose another name with the '--name' option.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng lại thư mục git nội bộ này thay vì nhân bản lại lần nữa từ
      %s
    dùng tùy chọn “--force”. Nếu thư mục git nội bộ không phải là một kho đúng hoặc
    là bạn không chắc chắn điều đó nghĩa là gì thì chọn tên khác với tùy chọn “--name”.

en: Reactivating local git directory for submodule '%s'
vi: Phục hồi sự hoạt động của thư mục git nội bộ cho mô-đun-con “%s”.

en: unable to checkout submodule '%s'
vi: không thể lấy ra mô-đun-con “%s”

en: Failed to add submodule '%s'
vi: Gặp lỗi khi thêm mô-đun-con “%s”

en: Failed to register submodule '%s'
vi: Gặp lỗi khi đăng ký mô-đun-con “%s”

en: '%s' already exists in the index
vi: ”%s” thực sự đã tồn tại ở bảng mục lục rồi

en: '%s' already exists in the index and is not a submodule
vi: ”%s” thực sự đã tồn tại ở bảng mục lục rồi và không phải là một mô-đun-con

en: '%s' does not have a commit checked out
vi: “%s” không có một lần chuyển giao nào được lấy ra

en: branch of repository to add as submodule
vi: nhánh của kho để thêm như là mô-đun-con

en: allow adding an otherwise ignored submodule path
vi: cho phép thêm một đường dẫn mô-đun-con bị bỏ qua khác

en: borrow the objects from reference repositories
vi: vay mượn các đối tượng từ kho thay thế

en: sets the submodule's name to the given string instead of defaulting to its path
vi: đặt tên của mô-đun-con bằng chuỗi đã cho thay vì mặc định là đường dẫn của nó

en: git submodule--helper add [<options>] [--] <repository> [<path>]
vi: git submodule--helper add [<các tùy chọn>] [--] <kho> [</đường/dẫn>]

en: Relative path can only be used from the toplevel of the working tree
vi: Đường dẫn tương đối chỉ có thể dùng từ thư mục ở mức cao nhất của cây làm việc

en: repo URL: '%s' must be absolute or begin with ./|../
vi: repo URL: “%s” phải là đường dẫn tuyệt đối hoặc là bắt đầu bằng ./|../

en: '%s' is not a valid submodule name
vi: “%s” không phải là một tên mô-đun-con hợp lệ

en: %s doesn't support --super-prefix
vi: %s không hỗ trợ --super-prefix

en: '%s' is not a valid submodule--helper subcommand
vi: “%s” không phải là lệnh con submodule--helper hợp lệ

en: git symbolic-ref [<options>] <name> [<ref>]
vi: git symbolic-ref [<các tùy chọn>] <tên> [<t.chiếu>]

en: git symbolic-ref -d [-q] <name>
vi: git symbolic-ref -d [-q] <tên>

en: suppress error message for non-symbolic (detached) refs
vi: chặn các thông tin lỗi cho các tham chiếu “không-mềm” (bị tách ra)

en: delete symbolic ref
vi: xóa tham chiếu mềm

en: shorten ref output
vi: làm ngắn kết xuất ref (tham chiếu)

en: reason
vi: lý do

en: reason of the update
vi: lý do cập nhật

en: git tag [-a | -s | -u <key-id>] [-f] [-m <msg> | -F <file>]
            <tagname> [<head>]
vi: git tag [-a | -s | -u <key-id>] [-f] [-m <msg> | -F <tập-tin>]
            <tên-thẻ> [<head>]

en: git tag -d <tagname>...
vi: git tag -d <tên-thẻ>…

en: git tag -l [-n[<num>]] [--contains <commit>] [--no-contains <commit>] [--points-at <object>]
            [--format=<format>] [--merged <commit>] [--no-merged <commit>] [<pattern>...]
vi: git tag -l [-n[<số>]] [--contains <lần_chuyển_giao>] [--no-contains <lần_chuyển_giao>] [--points-at <đối-tượng>]
            [--format=<định_dạng>] [--merged <lần_chuyển_giao>] [--no-merged [<lần_chuyển_giao>]] [<mẫu>…]

en: git tag -v [--format=<format>] <tagname>...
vi: git tag -v [--format=<định_dạng>]  <tên-thẻ>…

en: tag '%s' not found.
vi: không tìm thấy tìm thấy thẻ “%s”.

en: Deleted tag '%s' (was %s)
vi: Thẻ đã bị xóa “%s” (từng là %s)

en: 
    Write a message for tag:
      %s
    Lines starting with '%c' will be ignored.
vi: 
    Viết các ghi chú cho thẻ:
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng “%c” sẽ được bỏ qua.

en: 
    Write a message for tag:
      %s
    Lines starting with '%c' will be kept; you may remove them yourself if you want to.
vi: 
    Viết các ghi chú cho thẻ:
      %s
    Những dòng được bắt đầu bằng “%c” sẽ được giữ lại; bạn có thể xóa chúng đi nếu muốn.

en: unable to sign the tag
vi: không thể ký thẻ

en: You have created a nested tag. The object referred to by your new tag is
    already a tag. If you meant to tag the object that it points to, use:
    
    	git tag -f %s %s^{}
vi: Bạn đã tạo một thẻ lồng nhau. Đối tượng được chỉ đến thẻ mới của bạn là
    đã là một thẻ. Nếu ý bạn là gắn thẻ đối tượng mà nó trỏ đến, sử dụng:
    
    	git tag -f %s %s^{}

en: bad object type.
vi: kiểu đối tượng sai.

en: no tag message?
vi: không có chú thích gì cho cho thẻ à?

en: The tag message has been left in %s
vi: Nội dung ghi chú còn lại %s

en: list tag names
vi: chỉ liệt kê tên các thẻ

en: print <n> lines of each tag message
vi: hiển thị <n> dòng cho mỗi ghi chú

en: delete tags
vi: xóa thẻ

en: verify tags
vi: thẩm tra thẻ

en: Tag creation options
vi: Tùy chọn tạo thẻ

en: annotated tag, needs a message
vi: để chú giải cho thẻ, cần một lời ghi chú

en: tag message
vi: phần chú thích cho thẻ

en: force edit of tag message
vi: ép buộc sửa thẻ lần commit

en: annotated and GPG-signed tag
vi: thẻ chú giải và ký kiểu GPG

en: use another key to sign the tag
vi: dùng kháo khác để ký thẻ

en: replace the tag if exists
vi: thay thế nếu thẻ đó đã có trước

en: create a reflog
vi: tạo một reflog

en: Tag listing options
vi: Các tùy chọn liệt kê thẻ

en: show tag list in columns
vi: hiển thị danh sách thẻ trong các cột

en: print only tags that contain the commit
vi: chỉ hiển thị những nhánh mà nó chứa lần chuyển giao

en: print only tags that don't contain the commit
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó không chứa lần chuyển giao

en: print only tags that are merged
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó được hòa trộn

en: print only tags that are not merged
vi: chỉ hiển thị những thẻ mà nó không được hòa trộn

en: print only tags of the object
vi: chỉ hiển thị các thẻ của đối tượng

en: the '%s' option is only allowed in list mode
vi: tùy chọn '%s' chỉ cho phép dùng trong chế độ liệt kê

en: '%s' is not a valid tag name.
vi: “%s” không phải thẻ hợp lệ.

en: tag '%s' already exists
vi: thẻ “%s” đã tồn tại rồi

en: Invalid cleanup mode %s
vi: Chế độ dọn dẹp không hợp lệ %s

en: Updated tag '%s' (was %s)
vi: Đã cập nhật thẻ “%s” (trước là %s)

en: pack exceeds maximum allowed size
vi: gói đã vượt quá cỡ tối đa được phép

en: Unpacking objects
vi: Đang giải nén các đối tượng

en: failed to create directory %s
vi: tạo thư mục "%s" gặp lỗi

en: failed to delete file %s
vi: gặp lỗi khi xóa tập tin %s

en: failed to delete directory %s
vi: gặp lỗi khi xóa thư mục %s

en: Testing mtime in '%s'
vi: Đang kiểm thử mtime trong “%s”

en: directory stat info does not change after adding a new file
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi thêm tập tin mới

en: directory stat info does not change after adding a new directory
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi thêm thư mục mới

en: directory stat info changes after updating a file
vi: thông tin thống kê thư mục thay đổi sau khi cập nhật tập tin

en: directory stat info changes after adding a file inside subdirectory
vi: thông tin thống kê thư mục thay đổi sau khi thêm tập tin mới vào trong thư mục con

en: directory stat info does not change after deleting a file
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi xóa tập tin

en: directory stat info does not change after deleting a directory
vi: thông tin thống kê thư mục không thay đổi sau khi xóa thư mục

en:  OK
vi:  Đồng ý

en: git update-index [<options>] [--] [<file>...]
vi: git update-index [<các tùy chọn>] [--] [<tập-tin>…]

en: continue refresh even when index needs update
vi: tiếp tục làm mới ngay cả khi bảng mục lục cần được cập nhật

en: refresh: ignore submodules
vi: refresh: lờ đi mô-đun-con

en: do not ignore new files
vi: không bỏ qua các tập tin mới tạo

en: let files replace directories and vice-versa
vi: để các tập tin thay thế các thư mục và “vice-versa”

en: notice files missing from worktree
vi: thông báo các tập-tin thiếu trong thư-mục làm việc

en: refresh even if index contains unmerged entries
vi: làm tươi mới thậm chí khi bảng mục lục chứa các mục tin chưa được hòa trộn

en: refresh stat information
vi: lấy lại thông tin thống kê

en: like --refresh, but ignore assume-unchanged setting
vi: giống --refresh, nhưng bỏ qua các cài đặt “assume-unchanged”

en: <mode>,<object>,<path>
vi: <chế_độ>,<đối_tượng>,<đường_dẫn>

en: add the specified entry to the index
vi: thêm các tập tin đã chỉ ra vào bảng mục lục

en: mark files as "not changing"
vi: đánh dấu các tập tin là "không thay đổi"

en: clear assumed-unchanged bit
vi: xóa bít assumed-unchanged (giả định là không thay đổi)

en: mark files as "index-only"
vi: đánh dấu các tập tin là “chỉ-đọc”

en: clear skip-worktree bit
vi: xóa bít skip-worktree

en: do not touch index-only entries
vi: đừng động vào các mục index-only

en: add to index only; do not add content to object database
vi: chỉ thêm vào bảng mục lục; không thêm nội dung vào cơ sở dữ liệu đối tượng

en: remove named paths even if present in worktree
vi: gỡ bỏ các đường dẫn được đặt tên thậm chí cả khi nó hiện diện trong thư mục làm việc

en: with --stdin: input lines are terminated by null bytes
vi: với tùy chọn --stdin: các dòng đầu vào được chấm dứt bởi ký tự null

en: read list of paths to be updated from standard input
vi: đọc danh sách đường dẫn cần cập nhật từ đầu vào tiêu chuẩn

en: add entries from standard input to the index
vi: không thể đọc các mục từ đầu vào tiêu chuẩn vào bảng mục lục

en: repopulate stages #2 and #3 for the listed paths
vi: phục hồi các trạng thái #2 và #3 cho các đường dẫn được liệt kê

en: only update entries that differ from HEAD
vi: chỉ cập nhật các mục tin mà nó khác biệt so với HEAD

en: ignore files missing from worktree
vi: bỏ qua các tập-tin thiếu trong thư-mục làm việc

en: report actions to standard output
vi: báo cáo các thao tác ra thiết bị xuất chuẩn

en: (for porcelains) forget saved unresolved conflicts
vi: (cho “porcelains”) quên các xung đột chưa được giải quyết đã ghi

en: write index in this format
vi: ghi mục lục ở định dạng này

en: enable or disable split index
vi: bật/tắt chia cắt bảng mục lục

en: enable/disable untracked cache
vi: bật/tắt bộ đệm không theo vết

en: test if the filesystem supports untracked cache
vi: kiểm tra xem hệ thống tập tin có hỗ trợ đệm không theo dõi hay không

en: enable untracked cache without testing the filesystem
vi: bật bộ đệm không theo vết mà không kiểm tra hệ thống tập tin

en: write out the index even if is not flagged as changed
vi: ghi ra mục lục ngay cả khi không được đánh cờ là có thay đổi

en: enable or disable file system monitor
vi: bật/tắt theo dõi hệ thống tập tin

en: mark files as fsmonitor valid
vi: đánh dấu các tập tin là hợp lệ fsmonitor

en: clear fsmonitor valid bit
vi: xóa bít hợp lệ fsmonitor

en: core.splitIndex is set to false; remove or change it, if you really want to enable split index
vi: core.splitIndex được đặt là sai; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn bật chia tách mục lục

en: core.splitIndex is set to true; remove or change it, if you really want to disable split index
vi: core.splitIndex được đặt là đúng; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn tắt chia tách mục lục

en: core.untrackedCache is set to true; remove or change it, if you really want to disable the untracked cache
vi: core.untrackedCache được đặt là đúng; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn tắt bộ đệm chưa theo dõi

en: Untracked cache disabled
vi: Nhớ đệm không theo vết bị tắt

en: core.untrackedCache is set to false; remove or change it, if you really want to enable the untracked cache
vi: core.untrackedCache được đặt là sai; xóa bỏ hay thay đổi nó, nếu bạn thực sự muốn bật bộ đệm chưa theo dõi

en: Untracked cache enabled for '%s'
vi: Nhớ đệm không theo vết được bật cho “%s”

en: core.fsmonitor is unset; set it if you really want to enable fsmonitor
vi: core.fsmonitor chưa được đặt; đặt nó nếu bạn thực sự muốn bật theo dõi hệ thống tập tin

en: fsmonitor enabled
vi: fsmonitor được bật

en: core.fsmonitor is set; remove it if you really want to disable fsmonitor
vi: core.fsmonitor đã được đặt; bỏ đặt nó nếu bạn thực sự muốn bật theo dõi hệ thống tập tin

en: fsmonitor disabled
vi: fsmonitor bị tắt

en: git update-ref [<options>] -d <refname> [<old-val>]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>] -d <refname> [<biến-cũ>]

en: git update-ref [<options>]    <refname> <new-val> [<old-val>]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>]    <refname> <biến-mới> [<biến-cũ>]

en: git update-ref [<options>] --stdin [-z]
vi: git update-ref [<các tùy chọn>] --stdin [-z]

en: delete the reference
vi: xóa tham chiếu

en: update <refname> not the one it points to
vi: cập nhật <tên-tham-chiếu> không phải cái nó chỉ tới

en: stdin has NUL-terminated arguments
vi: đầu vào tiêu chuẩn có các đối số được chấm dứt bởi NUL

en: read updates from stdin
vi: đọc cập nhật từ đầu vào tiêu chuẩn

en: update the info files from scratch
vi: cập nhật các tập tin thông tin từ điểm xuất phát

en: git upload-pack [<options>] <dir>
vi: git upload-pack [<các tùy chọn>] </đường/dẫn>

en: quit after a single request/response exchange
vi: thoát sau khi một trao đổi yêu cầu hay trả lời đơn

en: serve up the info/refs for git-http-backend
vi: phục vụ info/refs (thông tin/tham chiếu) cho git-http-backend

en: do not try <directory>/.git/ if <directory> is no Git directory
vi: đừng thử <thư_mục>/.git/ nếu <thư_mục> không phải là thư mục Git

en: interrupt transfer after <n> seconds of inactivity
vi: ngắt truyền thông sau <n> giây không hoạt động

en: git verify-commit [-v | --verbose] <commit>...
vi: git verify-commit [-v | --verbose] <lần_chuyển_giao>…

en: print commit contents
vi: hiển thị nội dung của lần chuyển giao

en: print raw gpg status output
vi: in kết xuất trạng thái gpg dạng thô

en: git verify-pack [-v | --verbose] [-s | --stat-only] <pack>...
vi: git verify-pack [-v | --verbose] [-s | --stat-only] <gói>…

en: verbose
vi: chi tiết

en: show statistics only
vi: chỉ hiển thị thống kê

en: git verify-tag [-v | --verbose] [--format=<format>] <tag>...
vi: git verify-tag [-v | --verbose] [--format=<định_dạng>] <thẻ>…

en: print tag contents
vi: hiển thị nội dung của thẻ

en: git worktree add [<options>] <path> [<commit-ish>]
vi: git worktree add [<các tùy chọn>] </đường/dẫn> [<commit-ish>]

en: git worktree list [<options>]
vi: git worktree list [<các tùy chọn>]

en: git worktree lock [<options>] <path>
vi: git worktree lock [<các tùy chọn>] </đường/dẫn>

en: git worktree move <worktree> <new-path>
vi: git worktree move <worktree> </đường/dẫn/mới>

en: git worktree prune [<options>]
vi: git worktree prune [<các tùy chọn>]

en: git worktree remove [<options>] <worktree>
vi: git worktree remove [<các tùy chọn>] <worktree>

en: git worktree repair [<path>...]
vi: git worktree repair [</đường/dẫn/>...]

en: git worktree unlock <path>
vi: git worktree unlock </đường/dẫn>

en: Removing %s/%s: %s
vi: Đang xóa %s/%s: %s

en: report pruned working trees
vi: báo cáo các cây làm việc đã prune

en: expire working trees older than <time>
vi: các cây làm việc hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: '%s' already exists
vi: “%s” đã có từ trước rồi

en: unusable worktree destination '%s'
vi: đích cây làm việc không sử dụng được “%s”

en: '%s' is a missing but locked worktree;
    use '%s -f -f' to override, or 'unlock' and 'prune' or 'remove' to clear
vi: “%s” bị mất nhưng cây làm việc bị khóa;
    dùng “%s -f -f” để ghi đè, hoặc “unlock” và “prune” hay “remove” để xóa

en: '%s' is a missing but already registered worktree;
    use '%s -f' to override, or 'prune' or 'remove' to clear
vi: “%s” bị mất nhưng cây làm việc đã được đăng ký;
    dùng “%s -f” để ghi đè, hoặc “prune” hay “remove” để xóa

en: failed to copy '%s' to '%s'; sparse-checkout may not work correctly
vi: gặp lỗi khi sao chép '%s' sang '%s'; không thể làm việc đúng được

en: failed to copy worktree config from '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi sao chép cấu hình cây làm việc từ “%s” sang “%s”

en: failed to unset '%s' in '%s'
vi: gặp lỗi bỏ đặt “%s” trong “%s”

en: could not create directory of '%s'
vi: không thể tạo thư mục của “%s”

en: initializing
vi: khởi tạo

en: Preparing worktree (new branch '%s')
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (nhánh mới “%s”)

en: Preparing worktree (resetting branch '%s'; was at %s)
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (đang cài đặt nhánh “%s”, trước đây tại %s)

en: Preparing worktree (checking out '%s')
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (đang lấy ra “%s”)

en: Preparing worktree (detached HEAD %s)
vi: Đang chuẩn bị cây làm việc (HEAD đã tách rời “%s”)

en: checkout <branch> even if already checked out in other worktree
vi: lấy ra <nhánh> ngay cả khi nó đã được lấy ra ở cây làm việc khác

en: create a new branch
vi: tạo nhánh mới

en: create or reset a branch
vi: tạo hay đặt lại một nhánh

en: populate the new working tree
vi: di chuyển cây làm việc mới

en: keep the new working tree locked
vi: giữ cây làm việc mới bị khóa

en: reason for locking
vi: lý do khóa

en: set up tracking mode (see git-branch(1))
vi: cài đặt chế độ theo dõi (xem git-branch(1))

en: try to match the new branch name with a remote-tracking branch
vi: có khớp tên tên nhánh mới với một nhánh theo dõi máy chủ

en: options '%s', '%s', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: added with --lock
vi: được thêm với --lock

en: --[no-]track can only be used if a new branch is created
vi: --[no-]track chỉ có thể được dùng nếu một nhánh mới được tạo

en: show extended annotations and reasons, if available
vi: hiển thị chú thích và lý do mở rộng, nếu có

en: add 'prunable' annotation to worktrees older than <time>
vi: thêm chú thích kiểu “prunable” cho các cây làm việc hết hạn cũ hơn khoảng <thời gian>

en: terminate records with a NUL character
vi: chấm dứt các bản ghi bằng ký tự NULL

en: '%s' is not a working tree
vi: %s không phải là cây làm việc

en: The main working tree cannot be locked or unlocked
vi: Cây thư mục làm việc chính không thể khóa hay bỏ khóa được

en: '%s' is already locked, reason: %s
vi: “%s” đã được khóa rồi, lý do: %s

en: '%s' is already locked
vi: “%s” đã được khóa rồi

en: '%s' is not locked
vi: “%s” chưa bị khóa

en: working trees containing submodules cannot be moved or removed
vi: cây làm việc có chứa mô-đun-con không thể di chuyển hay xóa bỏ

en: force move even if worktree is dirty or locked
vi: ép buộc ngay cả khi cây làm việc đang bẩn hay bị khóa

en: '%s' is a main working tree
vi: “%s” là cây làm việc chính

en: could not figure out destination name from '%s'
vi: không thể phác họa ra tên đích đến “%s”

en: cannot move a locked working tree, lock reason: %s
    use 'move -f -f' to override or unlock first
vi: không thể di chuyển một cây-làm-việc bị khóa, khóa vì: %s
    dùng “move -f -f” để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot move a locked working tree;
    use 'move -f -f' to override or unlock first
vi: không thể di chuyển một cây-làm-việc bị khóa;
    dùng “move -f -f” để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: validation failed, cannot move working tree: %s
vi: thẩm tra gặp lỗi, không thể di chuyển một cây-làm-việc: %s

en: failed to move '%s' to '%s'
vi: gặp lỗi khi chuyển “%s” sang “%s”

en: failed to run 'git status' on '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy “git status” vào “%s”

en: '%s' contains modified or untracked files, use --force to delete it
vi: “%s” có chứa các tập tin đã bị sửa chữa hoặc chưa được theo dõi, hãy dùng --force để xóa nó

en: failed to run 'git status' on '%s', code %d
vi: gặp lỗi khi chạy “git status” trong “%s”, mã %d

en: force removal even if worktree is dirty or locked
vi: ép buộc di chuyển thậm chí cả khi cây làm việc đang bẩn hay bị khóa

en: cannot remove a locked working tree, lock reason: %s
    use 'remove -f -f' to override or unlock first
vi: không thể xóa bỏ một cây-làm-việc bị khóa, khóa vì: %s
    dùng “remove -f -f” để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: cannot remove a locked working tree;
    use 'remove -f -f' to override or unlock first
vi: không thể xóa bỏ một cây-làm-việc bị khóa;
    dùng “remove -f -f” để ghi đè hoặc mở khóa trước đã

en: validation failed, cannot remove working tree: %s
vi: thẩm tra gặp lỗi, không thể gỡ bỏ một cây-làm-việc: %s

en: repair: %s: %s
vi: sửa chữa: %s: %s

en: error: %s: %s
vi: lỗi: %s: %s

en: git write-tree [--missing-ok] [--prefix=<prefix>/]
vi: git write-tree [--missing-ok] [--prefix=<tiền-tố>/]

en: <prefix>/
vi: <tiền tố>/

en: write tree object for a subdirectory <prefix>
vi: ghi đối tượng cây (tree) cho <tiền tố> thư mục con

en: only useful for debugging
vi: chỉ hữu ích khi cần gỡ lỗi

en: unrecognized bundle hash algorithm: %s
vi: không hiểu thuật toán băm dữ liệu bundle: %s

en: unknown capability '%s'
vi: không hiểu dung lượng “%s”

en: '%s' does not look like a v2 or v3 bundle file
vi: “%s” không giống như tập tin v2 hay v3 bundle (định dạng dump của git)

en: unrecognized header: %s%s (%d)
vi: phần đầu không được thừa nhận: %s%s (%d)

en: Repository lacks these prerequisite commits:
vi: Kho chứa thiếu những lần chuyển giao tiên quyết này:

en: need a repository to verify a bundle
vi: cần một kho chứa để thẩm tra một bundle

en: The bundle contains this ref: | The bundle contains these %<PRIuMAX> refs:
vi[0]: Bó dữ liệu chứa %<PRIuMAX> tham chiếu:

en: The bundle records a complete history.
vi: Lệnh bundle ghi lại toàn bộ lịch sử.

en: The bundle requires this ref: | The bundle requires these %<PRIuMAX> refs:
vi[0]: Lệnh bundle yêu cầu %<PRIuMAX> tham chiếu này:

en: unable to dup bundle descriptor
vi: không thể nhân đôi bộ mô tả bundle

en: Could not spawn pack-objects
vi: Không thể sản sinh đối tượng gói

en: pack-objects died
vi: đối tượng gói đã chết

en: ref '%s' is excluded by the rev-list options
vi: th.chiếu “%s” bị loại trừ bởi các tùy chọn rev-list

en: unsupported bundle version %d
vi: phiên bản bundle %d không được hỗ trợ

en: cannot write bundle version %d with algorithm %s
vi: không thể ghi phiên bản bundle %d với thuật toán %s

en: Refusing to create empty bundle.
vi: Từ chối tạo một bó dữ liệu trống rỗng.

en: cannot create '%s'
vi: không thể tạo “%s”

en: index-pack died
vi: mục lục gói đã chết

en: terminating chunk id appears earlier than expected
vi: mã mảnh kết thúc sớm hơn bình thường

en: improper chunk offset(s) %<PRIx64> and %<PRIx64>
vi: bù mảnh không đúng cách %<PRIx64> và %<PRIx64>

en: duplicate chunk ID %<PRIx32> found
vi: tìm thấy ID của mảnh bị trùng lặp %<PRIx32>

en: final chunk has non-zero id %<PRIx32>
vi: mảnh cuối cùng có id không bằng không %<PRIx32>

en: invalid hash version
vi: phiên bản băm không hợp lệ

en: invalid color value: %.*s
vi: giá trị màu không hợp lệ: %.*s

en: Add file contents to the index
vi: Thêm nội dung tập tin vào bảng mục lục

en: Apply a series of patches from a mailbox
vi: Áp dụng một chuỗi các miếng và từ một mailbox

en: Annotate file lines with commit information
vi: Các dòng diễn giải tập tin với thông tin chuyển giao

en: Apply a patch to files and/or to the index
vi: Áp dụng một miếng vá cho các tập tin đã chỉ ra và/hoặc vào bảng mục lục

en: Import a GNU Arch repository into Git
vi: Nhập một kho GNU Arch vào một kho Git

en: Create an archive of files from a named tree
vi: Tạo một kho nén các tập tin từ cây làm việc có tên

en: Use binary search to find the commit that introduced a bug
vi: Tìm kiếm dạng nhị phân để tìm ra lần chuyển giao nào đưa ra lỗi

en: Show what revision and author last modified each line of a file
vi: Hiển thị số hiệu phiên bản và tác giả sửa đổi cuối cho từng dòng của một tập tin

en: List, create, or delete branches
vi: Liệt kê, tạo hay là xóa các nhánh

en: Collect information for user to file a bug report
vi: Sưu tập thông tin người dùng để báo cáo lỗi

en: Move objects and refs by archive
vi: Di chuyển các đối tượng và tham chiếu theo kho lưu

en: Provide content or type and size information for repository objects
vi: Cung cấp nội dung hoặc thông tin về kiểu và cỡ cho các đối tượng kho

en: Display gitattributes information
vi: Hiển thị thông tin gitattributes

en: Debug gitignore / exclude files
vi: Gỡ lỗi các tập tin gitignore / exclude

en: Show canonical names and email addresses of contacts
vi: Hiển thị tên và địa chỉ thư điện tử của các liên hệ dạng chuẩn hóa

en: Ensures that a reference name is well formed
vi: Đảm bảo rằng một tên tham chiếu ở dạng thức tốt

en: Switch branches or restore working tree files
vi: Chuyển các nhánh hoặc phục hồi lại các tập tin cây làm việc

en: Copy files from the index to the working tree
vi: Sao chép các tập tin từ mục lục ra cây làm việc

en: Find commits yet to be applied to upstream
vi: Tìm những lần chuyển giao còn chưa được áp dụng lên thượng nguồn

en: Apply the changes introduced by some existing commits
vi: Áp dụng các thay đổi được đưa ra bởi một số lần chuyển giao sẵn có

en: Graphical alternative to git-commit
vi: Tương tác đồ họa với git-commit

en: Remove untracked files from the working tree
vi: Gỡ bỏ các tập tin không được theo dõi từ cây làm việc

en: Clone a repository into a new directory
vi: Nhân bản một kho chứa đến một thư mục mới

en: Display data in columns
vi: Hiển thị dữ liệu dạng các cột

en: Record changes to the repository
vi: Ghi các thay đổi vào kho chứa

en: Write and verify Git commit-graph files
vi: Ghi và thẩm tra các tập tin đồ họa các lần chuyển giao Git

en: Create a new commit object
vi: Tạo một đối tượng chuyển giao

en: Get and set repository or global options
vi: Lấy và đặt kho hoặc các tùy chọn toàn cục

en: Count unpacked number of objects and their disk consumption
vi: Đếm số lượng đối tượng chưa được đóng gói và mức tiêu dùng đĩa của chúng

en: Retrieve and store user credentials
vi: Nhận và lưu chứng nhận của người dùng

en: Helper to temporarily store passwords in memory
vi: Bộ hỗ trợ để lưu mật khẩu tạm thời trong bộ nhớ

en: Helper to store credentials on disk
vi: Bộ hỗ trợ để lưu chứng nhận vào đĩa

en: Export a single commit to a CVS checkout
vi: Xuất một lần chuyển giao thành một lần lấy ra CVS

en: Salvage your data out of another SCM people love to hate
vi: Xem xét giá trị dữ liệu của bạn khỏi người khác yêu SCM để ghét

en: A CVS server emulator for Git
vi: Một bộ mô phỏng máy dịch vụ CVS cho Git

en: A really simple server for Git repositories
vi: Một máy phục vụ thực sự đơn giản dành cho kho Git

en: Give an object a human readable name based on an available ref
vi: Đưa ra một đối tượng dựa trên một tên ở dạng con người đọc được trên một tham chiếu sẵn có

en: Show changes between commits, commit and working tree, etc
vi: Hiển thị các thay đổi giữa những lần chuyển giao, giữa một lần chuyển giao và cây làm việc, v.v..

en: Compares files in the working tree and the index
vi: So sánh các tập tin trong cây làm việc và bảng mục lục

en: Compare a tree to the working tree or index
vi: So sánh các cây trong cây làm việc hoặc bảng mục lục

en: Compares the content and mode of blobs found via two tree objects
vi: So sánh nội dung và chế độ của các blob tìm thấy thông qua hai đối tượng cây

en: Show changes using common diff tools
vi: Hiển thị các thay đổi sử dụng các công cụ diff chung

en: Git data exporter
vi: Bộ xuất dữ liệu Git

en: Backend for fast Git data importers
vi: Ứng dụng chạy phía sau cho bộ nhập nhanh dữ liệu Git

en: Download objects and refs from another repository
vi: Tải về các đối tượng và tham chiếu từ kho chứa khác

en: Receive missing objects from another repository
vi: Tải về các đối tượng còn thiếu từ kho chứa khác

en: Rewrite branches
vi: Những nhánh ghi lại

en: Produce a merge commit message
vi: Sản sinh một ghi chú lần chuyển giao hòa trộn

en: Output information on each ref
vi: Xuất thông tin cho từng tham chiếu

en: Run a Git command on a list of repositories
vi: Chạy lệnh Git trên danh sách các kho chứa

en: Prepare patches for e-mail submission
vi: Chuẩn bị các miếng vá để gửi qua thư điện tử

en: Verifies the connectivity and validity of the objects in the database
vi: Thẩm tra lại tính kết nối và tính hiệu lực cảu các đối tượng trong cơ sở dữ liệu

en: Cleanup unnecessary files and optimize the local repository
vi: Dọn dẹp các tập tin không cần thiết và tối ưu kho nội bộ

en: Extract commit ID from an archive created using git-archive
vi: Rút trích mã số lần chuyển giao từ một kho nén đã được tạo bởi git-archive

en: Print lines matching a pattern
vi: In ra những dòng khớp với một mẫu

en: A portable graphical interface to Git
vi: Một giao diện đồ họa khả chuyển cho Git

en: Compute object ID and optionally creates a blob from a file
vi: Tính toán ID đối tượng và tùy chọn là tạo một blob từ một tập tin

en: Display help information about Git
vi: Hiển thị thông tin trợ giúp về Git

en: Run git hooks
vi: Chạy các móc git

en: Server side implementation of Git over HTTP
vi: Thi hành phía máy chủ của Git qua HTTP

en: Download from a remote Git repository via HTTP
vi: Tải về từ một kho chứa Git trên mạng thông qua HTTP

en: Push objects over HTTP/DAV to another repository
vi: Đẩy các đối tượng lên thông qua HTTP/DAV đến kho chứa khác

en: Send a collection of patches from stdin to an IMAP folder
vi: Gửi một bộ sưu tập các miếng vá từ đầu vào tiêu chuẩn đến một thư mục IMAP

en: Build pack index file for an existing packed archive
vi: Xây dựng tập tin mục lục gói cho một kho nén đã đóng gói sẵn có

en: Create an empty Git repository or reinitialize an existing one
vi: Tạo một kho git mới hay khởi tạo lại một kho đã tồn tại từ trước

en: Instantly browse your working repository in gitweb
vi: Duyệt ngay kho làm việc của bạn trong gitweb

en: Add or parse structured information in commit messages
vi: Thêm hay phân tích thông tin cấu trúc trong ghi chú lần chuyển giao

en: Show commit logs
vi: Hiển thị nhật ký các lần chuyển giao

en: Show information about files in the index and the working tree
vi: Hiển thị thông tin về các tập tin trong bảng mục lục và cây làm việc

en: List references in a remote repository
vi: Liệt kê các tham chiếu trong một kho chứa trên mạng

en: List the contents of a tree object
vi: Liệt kê nội dung của đối tượng cây

en: Extracts patch and authorship from a single e-mail message
vi: Trích xuất miếng và và nguồn tác giả từ một thư điện tử đơn

en: Simple UNIX mbox splitter program
vi: Chương trình phân tách UNIX mbox đơn giản

en: Run tasks to optimize Git repository data
vi: Chạy các nhiệm vụ để tối ưu hóa dữ liệu kho Git

en: Join two or more development histories together
vi: Hợp nhất hai hay nhiều hơn lịch sử của các nhà phát triển

en: Find as good common ancestors as possible for a merge
vi: Tìm các tổ tiên chung tốt có thể được cho hòa trộn

en: Run a three-way file merge
vi: Chạy một hòa trộn tập tin “3-đường”

en: Run a merge for files needing merging
vi: Chạy một hòa trộn cho các tập tin cần hòa trộn

en: The standard helper program to use with git-merge-index
vi: Một chương trình hỗ trợ tiêu chuẩn dùng với git-merge-index

en: Show three-way merge without touching index
vi: Hiển thị hòa trộn ba-đường mà không đụng chạm đến mục lục

en: Run merge conflict resolution tools to resolve merge conflicts
vi: Chạy công cụ phân giải xung đột hòa trộn để mà giải quyết các xung đột hòa trộn

en: Creates a tag object with extra validation
vi: Tạo một đối tượng thẻ với kiểm tra mở rộng

en: Build a tree-object from ls-tree formatted text
vi: Xây dựng một tree-object từ văn bản định dạng ls-tree

en: Write and verify multi-pack-indexes
vi: Ghi và thẩm tra các multi-pack-indexes

en: Move or rename a file, a directory, or a symlink
vi: Di chuyển hay đổi tên một tập tin, thư mục hoặc liên kết mềm

en: Find symbolic names for given revs
vi: Tìm các tên liên kết mềm cho điểm xét đã cho

en: Add or inspect object notes
vi: Thêm hoặc điều tra đối tượng ghi chú

en: Import from and submit to Perforce repositories
vi: Nhập vào từ và gửi đến các kho cần thiết

en: Create a packed archive of objects
vi: Tạo một kho lưu được đóng gói cho các đối

en: Find redundant pack files
vi: Tìm các tập tin gói dư thừa

en: Pack heads and tags for efficient repository access
vi: Đóng gói các phần đầu và thẻ để truy cập kho hiệu quả hơn

en: Compute unique ID for a patch
vi: Tính toán ID duy nhất cho một miếng vá

en: Prune all unreachable objects from the object database
vi: Xén bớt tất các các đối tượng không tiếp cận được từ cơ sở dữ liệu đối tượng

en: Remove extra objects that are already in pack files
vi: Xóa bỏ các đối tượng mở rộng cái mà đã sẵn có trong các tập tin gói

en: Fetch from and integrate with another repository or a local branch
vi: Lấy về và hợp nhất với kho khác hay một nhánh nội bộ

en: Update remote refs along with associated objects
vi: Cập nhật th.chiếu máy chủ cùng với các đối tượng liên quan đến nó

en: Applies a quilt patchset onto the current branch
vi: Ấp dụng một bộ miếng vá quilt vào trong nhánh hiện hành

en: Compare two commit ranges (e.g. two versions of a branch)
vi: So sánh hai vùng chuyển giao (vd: hai phiên bản của một nhánh)

en: Reads tree information into the index
vi: Đọc thông tin cây vào trong mục lục

en: Reapply commits on top of another base tip
vi: Thu hoạch các lần chuyển giao trên đỉnh của đầu mút cơ sở khác

en: Receive what is pushed into the repository
vi: Nhận cái mà được đẩy vào trong kho

en: Manage reflog information
vi: Quản lý thông tin reflog

en: Manage set of tracked repositories
vi: Quản lý tập hợp các kho chứa đã được theo dõi

en: Pack unpacked objects in a repository
vi: Đóng gói các đối tượng chưa đóng gói ở một kho chứa

en: Create, list, delete refs to replace objects
vi: Tạo, liệt kê, xóa các tham chiếu để thay thế các đối tượng

en: Generates a summary of pending changes
vi: Tạo ra một tóm tắt các thay đổi còn treo

en: Reuse recorded resolution of conflicted merges
vi: Dùng lại các giải pháp đã ghi lại của các hòa trộn bị xung đột

en: Reset current HEAD to the specified state
vi: Đặt lại HEAD hiện hành thành trạng thái đã cho

en: Restore working tree files
vi: Hoàn nguyên các tập tin cây làm việc

en: Lists commit objects in reverse chronological order
vi: Liệt kê các đối tượng chuyển giao theo thứ tự tôpô đảo ngược

en: Pick out and massage parameters
vi: Cậy ra và xử lý các tham số

en: Revert some existing commits
vi: Hoàn lại một số lần chuyển giao sẵn có

en: Remove files from the working tree and from the index
vi: Gỡ bỏ các tập tin từ cây làm việc và từ bảng mục lục

en: Send a collection of patches as emails
vi: Gửi một tập hợp của các miếng vá ở dạng thư điện tử

en: Push objects over Git protocol to another repository
vi: Đẩy các đối tượng lên thông qua giao thức Git đến kho chứa khác

en: Git's i18n setup code for shell scripts
vi: Mã cài đặt quốc tế hóa của Git cho văn lệnh hệ vỏ

en: Common Git shell script setup code
vi: Mã cài đặt văn lệnh hệ vỏ Git chung

en: Restricted login shell for Git-only SSH access
vi: Hệ vỏ đăng nhập có hạn chế cho truy cập SSH chỉ-Git

en: Summarize 'git log' output
vi: Kết xuất “git log” dạng tóm tắt

en: Show various types of objects
vi: Hiển thị các kiểu khác nhau của các đối tượng

en: Show branches and their commits
vi: Hiển thị những nhánh và các lần chuyển giao của chúng

en: Show packed archive index
vi: Hiển thị các muc lục kho nén đã đóng gói

en: List references in a local repository
vi: Liệt kê các tham chiếu trong một kho nội bộ

en: Reduce your working tree to a subset of tracked files
vi: Giảm lược cây làm việc của bạn thành tập hợp con của các tập tin được theo dõi

en: Add file contents to the staging area
vi: Thêm nội dung tập tin vào vùng bệ phóng

en: Stash the changes in a dirty working directory away
vi: Tạm cất đi các thay đổi trong một thư mục làm việc bẩn

en: Show the working tree status
vi: Hiển thị trạng thái cây làm việc

en: Remove unnecessary whitespace
vi: Xóa bỏ các khoảng trắng không cần thiết

en: Initialize, update or inspect submodules
vi: Khởi tạo, cập nhật hay điều tra các mô-đun-con

en: Bidirectional operation between a Subversion repository and Git
vi: Thao tác hai hướng giữ hai kho Subversion và Git

en: Switch branches
vi: Các nhánh chuyển

en: Read, modify and delete symbolic refs
vi: Đọc, sửa và xóa tham chiếu mềm

en: Create, list, delete or verify a tag object signed with GPG
vi: Tạo, liệt kê, xóa hay xác thực một đối tượng thẻ được ký bằng GPG

en: Creates a temporary file with a blob's contents
vi: Tạo một tập tin tạm với nội dung của blob

en: Unpack objects from a packed archive
vi: Gỡ các đối tượng khỏi một kho lưu đã đóng gói

en: Register file contents in the working tree to the index
vi: Đăng ký nội dung tập tin từ cây làm việc đến bảng mục lục

en: Update the object name stored in a ref safely
vi: Cập nhật tên đối tượng được lưu trong một tham chiếu một cách an toàn

en: Update auxiliary info file to help dumb servers
vi: Cập nhật tập tin thông tin phụ trợ để giúp đỡ các dịch vụ dumb

en: Send archive back to git-archive
vi: Gửi kho lưu trở lại cho git-archive

en: Send objects packed back to git-fetch-pack
vi: Gửi các đối tượng đã đóng gói trở lại cho git-fetch-pack

en: Show a Git logical variable
vi: Hiển thị một biến Git luận lý

en: Check the GPG signature of commits
vi: Kiểm tra ký lần chuyển giao dùng GPG

en: Validate packed Git archive files
vi: Kiểm tra lại các tập tin kho (lưu trữ, nén) Git đã được đóng gói

en: Check the GPG signature of tags
vi: Kiểm tra chữ ký GPG của các thẻ

en: Show logs with difference each commit introduces
vi: Hiển thị các nhật ký với từng lần chuyển giao khác nhau đưa ra

en: Manage multiple working trees
vi: Quản lý nhiều cây làm việc

en: Create a tree object from the current index
vi: Tạo một đối tượng cây từ đầu vào tiêu chuẩn stdin hiện tại

en: Defining attributes per path
vi: Định nghĩa các thuộc tính cho mỗi đường dẫn

en: Git command-line interface and conventions
vi: Giao diện dòng lệnh Git và quy ước

en: A Git core tutorial for developers
vi: Hướng dẫn Git cơ bản cho nhà phát triển

en: Providing usernames and passwords to Git
vi: Cung cấp tài khoản và mật khẩu cho Git

en: Git for CVS users
vi: Git dành cho những người dùng CVS

en: Tweaking diff output
vi: Chỉnh kết xuất diff

en: A useful minimum set of commands for Everyday Git
vi: Một tập hợp lệnh hữu dụng tối thiểu để dùng Git hàng ngày

en: Frequently asked questions about using Git
vi: Các câu hỏi thường gặp về cách sử dụng Git

en: A Git Glossary
vi: Thuật ngữ chuyên môn Git

en: Hooks used by Git
vi: Các móc được sử dụng bởi Git

en: Specifies intentionally untracked files to ignore
vi: Chỉ định các tập tin không cần theo dõi

en: The Git repository browser
vi: Bộ duyện kho Git

en: Map author/committer names and/or E-Mail addresses
vi: Ánh xạ tên tác giả/người chuyển giao và/hoặc địa chỉ E-Mail

en: Defining submodule properties
vi: Định nghĩa thuộc tính mô-đun-con

en: Git namespaces
vi: Không gian tên Git

en: Helper programs to interact with remote repositories
vi: Các chương trình hỗ trợ để tương tác với các kho chứa trên máy chủ

en: Git Repository Layout
vi: Bố cục kho Git

en: Specifying revisions and ranges for Git
vi: Chỉ định điểm xét duyệt và vùng cho Git

en: Mounting one repository inside another
vi: Gắn một kho chứa vào trong một cái khác

en: A tutorial introduction to Git
vi: Hướng dẫn cách dùng Git

en: A tutorial introduction to Git: part two
vi: Hướng dẫn cách dùng Git: phần hai

en: Git web interface (web frontend to Git repositories)
vi: Giao diện Git trên nền web (ứng dụng web chạy trên kho Git)

en: An overview of recommended workflows with Git
vi: Tổng quan về luồng công việc khuyến nghị nên dùng với Git

en: commit-graph file is too small
vi: tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao quá nhỏ

en: commit-graph signature %X does not match signature %X
vi: chữ ký đồ-thị-các-lần-chuyển-giao %X không khớp chữ ký %X

en: commit-graph version %X does not match version %X
vi: phiên bản đồ-thị-các-lần-chuyển-giao %X không khớp phiên bản %X

en: commit-graph hash version %X does not match version %X
vi: phiên bản đồ-thị-các-lần-chuyển-giao %X không khớp phiên bản %X

en: commit-graph file is too small to hold %u chunks
vi: tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao quá nhỏ để giữ %u mảnh dữ liệu

en: commit-graph has no base graphs chunk
vi: đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có không có mảnh các đồ họa cơ sở

en: commit-graph chain does not match
vi: móc xích đồ-thị-các-lần-chuyển-giao không khớp

en: invalid commit-graph chain: line '%s' not a hash
vi: móc xích đồ-thị-các-lần-chuyển-giao không hợp lệ: dòng “%s” không phải là một mã băm

en: unable to find all commit-graph files
vi: không thể tìm thấy tất cả các tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao

en: invalid commit position. commit-graph is likely corrupt
vi: vị trí lần chuyển giao không hợp lệ. đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có vẻ như đã bị hỏng

en: could not find commit %s
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao %s

en: commit-graph requires overflow generation data but has none
vi: commit-graph yêu cầu dữ liệu tạo tràn nhưng không có

en: Loading known commits in commit graph
vi: Đang tải các lần chuyển giao chưa biết trong đồ thị lần chuyển giao

en: Expanding reachable commits in commit graph
vi: Mở rộng các lần chuyển giao có thể tiếp cận được trong trong đồ thị lần chuyển giao

en: Clearing commit marks in commit graph
vi: Đang dọn dẹp các đánh dấu lần chuyển giao trong đồ thị lần chuyển giao

en: Computing commit graph topological levels
vi: Đang tính mức hình học tô-pô tạo đồ thị các lần chuyển giao

en: Computing commit graph generation numbers
vi: Đang tính toán số tạo đồ thị các lần chuyển giao

en: Computing commit changed paths Bloom filters
vi: Đang tính toán chuyển giao các bộ lọc Bloom đường dẫn bị thay đổi

en: Collecting referenced commits
vi: Đang sưu tập các lần chuyển giao được tham chiếu

en: Finding commits for commit graph in %<PRIuMAX> pack | Finding commits for commit graph in %<PRIuMAX> packs
vi[0]: Đang tìm các lần chuyển giao cho đồ thị lần chuyển giao trong %<PRIuMAX> gói

en: error adding pack %s
vi: gặp lỗi thêm gói %s

en: error opening index for %s
vi: gặp lỗi khi mở mục lục cho “%s”

en: Finding commits for commit graph among packed objects
vi: Đang tìm các lần chuyển giao cho đồ thị lần chuyển giao trong số các đối tượng đã đóng gói

en: Finding extra edges in commit graph
vi: Đang tìm các cạnh mở tộng trong đồ thị lần chuyển giao

en: failed to write correct number of base graph ids
vi: gặp lỗi khi ghi số đúng của mã đồ họa cơ sở

en: unable to create temporary graph layer
vi: không thể tạo lớp sơ đồ tạm thời

en: unable to adjust shared permissions for '%s'
vi: không thể chỉnh sửa quyền chia sẻ thành “%s”

en: Writing out commit graph in %d pass | Writing out commit graph in %d passes
vi[0]: Đang ghi ra đồ thị các lần chuyển giao trong lần %d

en: unable to open commit-graph chain file
vi: không thể mở tập tin mắt xích đồ thị chuyển giao

en: failed to rename base commit-graph file
vi: gặp lỗi khi đổi tên tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao

en: failed to rename temporary commit-graph file
vi: gặp lỗi khi đổi tên tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao tạm thời

en: Scanning merged commits
vi: Đang quét các lần chuyển giao đã hòa trộn

en: Merging commit-graph
vi: Đang hòa trộn đồ-thị-các-lần-chuyển-giao

en: attempting to write a commit-graph, but 'core.commitGraph' is disabled
vi: cố gắng để ghi một đồ thị các lần chuyển giao, nhưng “core.commitGraph” bị vô hiệu hóa

en: too many commits to write graph
vi: có quá nhiều lần chuyển giao để ghi đồ thị

en: the commit-graph file has incorrect checksum and is likely corrupt
vi: tập tin đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có tổng kiểm không đúng và có vẻ như là đã hỏng

en: commit-graph has incorrect OID order: %s then %s
vi: đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có thứ tự OID không đúng: %s sau %s

en: commit-graph has incorrect fanout value: fanout[%d] = %u != %u
vi: đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có giá trị fanout không đúng: fanout[%d] = %u != %u

en: failed to parse commit %s from commit-graph
vi: gặp lỗi khi phân tích lần chuyển giao từ %s đồ-thị-các-lần-chuyển-giao

en: Verifying commits in commit graph
vi: Đang thẩm tra các lần chuyển giao trong đồ thị lần chuyển giao

en: failed to parse commit %s from object database for commit-graph
vi: gặp lỗi khi phân tích lần chuyển giao %s từ cơ sở dữ liệu đối tượng cho đồ thị lần chuyển giao

en: root tree OID for commit %s in commit-graph is %s != %s
vi: OID cây gốc cho lần chuyển giao %s trong đồ-thị-các-lần-chuyển-giao là %s != %s

en: commit-graph parent list for commit %s is too long
vi: danh sách cha mẹ đồ-thị-các-lần-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s là quá dài

en: commit-graph parent for %s is %s != %s
vi: cha mẹ đồ-thị-các-lần-chuyển-giao cho %s là %s != %s

en: commit-graph parent list for commit %s terminates early
vi: danh sách cha mẹ đồ-thị-các-lần-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s bị chấm dứt quá sớm

en: commit-graph has generation number zero for commit %s, but non-zero elsewhere
vi: đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có con số không lần tạo cho lần chuyển giao %s, nhưng không phải số không ở chỗ khác

en: commit-graph has non-zero generation number for commit %s, but zero elsewhere
vi: đồ-thị-các-lần-chuyển-giao có con số không phải không lần tạo cho lần chuyển giao %s, nhưng số không ở chỗ khác

en: commit-graph generation for commit %s is %<PRIuMAX> < %<PRIuMAX>
vi: tạo đồ-thị-các-lần-chuyển-giao cho lần chuyển giao %s là %<PRIuMAX> < %<PRIuMAX>

en: commit date for commit %s in commit-graph is %<PRIuMAX> != %<PRIuMAX>
vi: ngày chuyển giao cho lần chuyển giao %s trong đồ-thị-các-lần-chuyển-giao là %<PRIuMAX> != %<PRIuMAX>

en: %s %s is not a commit!
vi: %s %s không phải là một lần chuyển giao!

en: Support for <GIT_DIR>/info/grafts is deprecated
    and will be removed in a future Git version.
    
    Please use "git replace --convert-graft-file"
    to convert the grafts into replace refs.
    
    Turn this message off by running
    "git config advice.graftFileDeprecated false"
vi: Việc hỗ trợ cho <GIT_DIR>/info/grafts đã lạc hậu
    và sẽ bị xóa bỏ ở phiên bản Git tương lai.
    
    Vui lòng dùng "git replace --convert-graft-file"
    để chuyển đổi các graft thành các tham chiếu thay thế.
    
    Tắt lời nhắn này bằng cách chạy
    "git config advice.graftFileDeprecated false"

en: Commit %s has an untrusted GPG signature, allegedly by %s.
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG không đáng tin, được cho là bởi %s.

en: Commit %s has a bad GPG signature allegedly by %s.
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG sai, được cho là bởi %s.

en: Commit %s does not have a GPG signature.
vi: Lần chuyển giao %s không có chữ ký GPG.

en: Commit %s has a good GPG signature by %s
vi: Lần chuyển giao %s có một chữ ký GPG tốt bởi %s

en: Warning: commit message did not conform to UTF-8.
    You may want to amend it after fixing the message, or set the config
    variable i18n.commitEncoding to the encoding your project uses.
vi: Cảnh báo: ghi chú cho lần chuyển giao không hợp chuẩn UTF-8.
    Bạn có lẽ muốn tu bổ nó sau khi sửa lời chú thích, hoặc là đặt biến
    cấu hình i18n.commitEncoding thành bảng mã mà dự án của bạn muốn dùng.

en: no compiler information available
vi: hiện không có thông tin về trình biên dịch

en: no libc information available
vi: không có thông tin về libc

en: [GLE %ld] health thread could not open '%ls'
vi: [GLE %ld] không thể mở tuyến trình sức khỏe '%ls'

en: [GLE %ld] health thread getting BHFI for '%ls'
vi: [GLE %ld] tuyến trình sức khỏe lấy BHFI cho '%ls'

en: could not convert to wide characters: '%s'
vi: không thể chuyển đổi các ký tự rộng: '%s'

en: BHFI changed '%ls'
vi: BHFI đã thay  '%ls'

en: unhandled case in 'has_worktree_moved': %d
vi: có trường hợp không được xử lý trong  'has_worktree_moved': %d

en: health thread wait failed [GLE %ld]
vi: gặp lỗi khi chờ tiến trình sức khỏe [GLE %ld]

en: Unable to create FSEventStream.
vi: Không thể tạo FSEventStream.

en: Failed to start the FSEventStream
vi: Gặp lỗi khi khởi chạy FSEventStream

en: [GLE %ld] could not convert path to UTF-8: '%.*ls'
vi: [GLE %ld] không thể chuyển đổi đường dẫn sang UTF-8: '%.*ls'

en: [GLE %ld] could not watch '%s'
vi: [GLE %ld] không thể theo dõi '%s'

en: [GLE %ld] could not get longname of '%s'
vi: [GLE %ld] không thể lấy tên dài cho '%s'

en: ReadDirectoryChangedW failed on '%s' [GLE %ld]
vi: ReadDirectoryChangedW gặp lỗi trên '%s' [GLE %ld]

en: GetOverlappedResult failed on '%s' [GLE %ld]
vi: GetOverlappedResult gặp lỗi trên '%s' [GLE %ld]

en: could not read directory changes [GLE %ld]
vi: không thể đọc các thay đổi thư mục [GLE %ld]

en: failed to copy SID (%ld)
vi: gặp lỗi khi sao chép SID (%ld)

en: failed to get owner for '%s' (%ld)
vi: gặp lỗi khi lấy chủ sở hữu cho '%s' (%ld)

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không tìm thấy

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên lớp ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có dấu gạch ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Unmatched [ or [^
vi: Chưa khớp [ hay [^

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ( hay \(

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp cặp “\{”

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dung của \{\} không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Sai kết thúc phạm vi

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy nằm trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ) hay \)

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy nằm trước

en: could not send IPC command
vi: không thể gửi lệnh IPC

en: could not read IPC response
vi: không thể đọc đáp ứng IPC

en: could not start accept_thread '%s'
vi: không thể khởi chạy accept_thread “%s”

en: could not start worker[0] for '%s'
vi: không thể khởi chạy bộ làm việc worker[0] cho “%s”

en: ConnectNamedPipe failed for '%s' (%lu)
vi: ConnectNamedPipe gặp lỗi  '%s' (%lu)

en: could not create fd from pipe for '%s'
vi: không thể tạo mô tả tập tin từ đường ống cho '%s'

en: could not start thread[0] for '%s'
vi: không thể khởi chạy tiến trình[0] cho “%s”

en: wait for hEvent failed for '%s'
vi: chờ cho hEvent gặp lỗi với “%s”

en: cannot resume in the background, please use 'fg' to resume
vi: không thể khôi phục lại trong nền hệ thống, vui lòng sử dụng 'fg' để khôi phục lại

en: cannot restore terminal settings
vi: không thể phục hồi lại các cài đặt thiết bị cuối

en: exceeded maximum include depth (%d) while including
    	%s
    from
    	%s
    This might be due to circular includes.
vi: vượt quá độ sâu bao gồm tối đa (%d) trong khi bao gồm
    	%s
    từ
    	%s
    Nguyên nhân có thể là gồm quẩn vòng.

en: could not expand include path '%s'
vi: không thể khai triển đường dẫn “%s”

en: relative config includes must come from files
vi: các bao gồm cấu hình liên quan phải đến từ các tập tin

en: relative config include conditionals must come from files
vi: các điều kiện bao gồm cấu hình liên quan phải đến từ các tập tin

en: remote URLs cannot be configured in file directly or indirectly included by includeIf.hasconfig:remote.*.url
vi: các URL máy chủ không thể được cấu hình trong tệp trực tiếp hoặc gián tiếp được bao gồm bởi includeIf.hasconfig:remote.*.url

en: invalid config format: %s
vi: định dạng cấu hình không hợp lệ: %s

en: missing environment variable name for configuration '%.*s'
vi: thiếu tên biến môi trường cho cấu hình “%.*s”

en: missing environment variable '%s' for configuration '%.*s'
vi: thiếu biến môi trường “%s” cho cấu hình “%.*s”

en: key does not contain a section: %s
vi: khóa không chứa một phần: %s

en: key does not contain variable name: %s
vi: khóa không chứa bất kỳ một tên biến nào: %s

en: invalid key: %s
vi: khóa không đúng: %s

en: invalid key (newline): %s
vi: khóa không hợp lệ (dòng mới): %s

en: empty config key
vi: khóa cấu hình trống rỗng

en: bogus config parameter: %s
vi: tham số cấu hình không có thực: %s

en: bogus format in %s
vi: định dạng không có thực trong %s

en: bogus count in %s
vi: số lượng không có thực trong %s

en: too many entries in %s
vi: quá nhiều mục tin trong %s

en: missing config key %s
vi: thiếu khóa cấu hình “%s”

en: missing config value %s
vi: thiếu giá trị cấu hình “%s”

en: bad config line %d in blob %s
vi: tập tin cấu hình sai tại dòng %d trong blob %s

en: bad config line %d in file %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong tập tin %s

en: bad config line %d in standard input
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong đầu vào tiêu chuẩn

en: bad config line %d in submodule-blob %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong blob-mô-đun-con %s

en: bad config line %d in command line %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong dòng lệnh %s

en: bad config line %d in %s
vi: cấu hình sai tại dòng %d trong %s

en: out of range
vi: nằm ngoài phạm vi

en: invalid unit
vi: đơn vị không hợp lệ

en: bad numeric config value '%s' for '%s': %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s”: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in blob %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong blob %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in file %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong tập tin %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in standard input: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong đầu vào tiêu chuẩn: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in submodule-blob %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong submodule-blob %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in command line %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong dòng lệnh %s: %s

en: bad numeric config value '%s' for '%s' in %s: %s
vi: sai giá trị bằng số của cấu hình “%s” cho “%s” trong %s: %s

en: invalid value for variable %s
vi: giá trị không hợp lệ cho biến %s

en: ignoring unknown core.fsync component '%s'
vi: bỏ qua thành phần core.fsync chưa biết '%s'

en: bad boolean config value '%s' for '%s'
vi: sai giá trị kiểu lô-gíc của cấu hình “%s” cho “%s”

en: failed to expand user dir in: '%s'
vi: gặp lỗi mở rộng thư mục người dùng trong: “%s”

en: '%s' for '%s' is not a valid timestamp
vi: “%s” dành cho “%s” không phải là dấu vết thời gian hợp lệ

en: abbrev length out of range: %d
vi: chiều dài abbrev nằm ngoài phạm vi: %d

en: bad zlib compression level %d
vi: mức nén zlib %d là sai

en: core.commentChar should only be one character
vi: core.commentChar chỉ được có một ký tự

en: ignoring unknown core.fsyncMethod value '%s'
vi: bỏ qua giá trị core.fsyncMethod chưa biết '%s'

en: core.fsyncObjectFiles is deprecated; use core.fsync instead
vi: core.fsyncObjectFiles đã lạc hậu; hãy dùng core.fsync để thay thế

en: invalid mode for object creation: %s
vi: chế độ không hợp lệ đối với việc tạo đối tượng: %s

en: malformed value for %s
vi: giá trị cho %s sai dạng

en: malformed value for %s: %s
vi: giá trị cho %s sai dạng: %s

en: must be one of nothing, matching, simple, upstream or current
vi: phải là một trong số nothing, matching, simple, upstream hay current

en: unable to load config blob object '%s'
vi: không thể tải đối tượng blob cấu hình “%s”

en: reference '%s' does not point to a blob
vi: tham chiếu “%s” không chỉ đến một blob nào cả

en: unable to resolve config blob '%s'
vi: không thể phân giải điểm xét duyệt “%s”

en: failed to parse %s
vi: gặp lỗi khi phân tích cú pháp %s

en: unable to parse command-line config
vi: không thể phân tích cấu hình dòng lệnh

en: unknown error occurred while reading the configuration files
vi: đã có lỗi chưa biết xảy ra trong khi đọc các tập tin cấu hình

en: Invalid %s: '%s'
vi: %s không hợp lệ: “%s”

en: splitIndex.maxPercentChange value '%d' should be between 0 and 100
vi: giá trị splitIndex.maxPercentChange “%d” phải nằm giữa 0 và 100

en: unable to parse '%s' from command-line config
vi: không thể phân tích “%s” từ cấu hình dòng lệnh

en: bad config variable '%s' in file '%s' at line %d
vi: sai biến cấu hình “%s” trong tập tin “%s” tại dòng %d

en: invalid section name '%s'
vi: tên của phần không hợp lệ “%s”

en: %s has multiple values
vi: %s có đa giá trị

en: failed to write new configuration file %s
vi: gặp lỗi khi ghi tập tin cấu hình “%s”

en: could not lock config file %s
vi: không thể khóa tập tin cấu hình %s

en: opening %s
vi: đang mở “%s”

en: invalid config file %s
vi: tập tin cấu hình “%s” không hợp lệ

en: fstat on %s failed
vi: fstat trên %s gặp lỗi

en: unable to mmap '%s'%s
vi: không thể mmap “%s”%s

en: chmod on %s failed
vi: chmod trên %s gặp lỗi

en: could not write config file %s
vi: không thể ghi tập tin cấu hình “%s”

en: could not set '%s' to '%s'
vi: không thể đặt “%s” thành “%s”

en: invalid section name: %s
vi: tên của phần không hợp lệ: %s

en: missing value for '%s'
vi: thiếu giá trị cho cho “%s”

en: the remote end hung up upon initial contact
vi: máy chủ bị treo trên lần tiếp xúc đầu tiên

en: Could not read from remote repository.
    
    Please make sure you have the correct access rights
    and the repository exists.
vi: Không thể đọc từ kho trên mạng.
    
    Vui lòng chắc chắn là bạn có đủ thẩm quyền truy cập
    và kho chứa đã sẵn có.

en: server doesn't support '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ “%s”

en: server doesn't support feature '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ tính năng “%s”

en: expected flush after capabilities
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các capabilities

en: ignoring capabilities after first line '%s'
vi: bỏ qua capabilities sau dòng đầu tiên “%s”

en: protocol error: unexpected capabilities^{}
vi: lỗi giao thức: không cần capabilities^{}

en: protocol error: expected shallow sha-1, got '%s'
vi: lỗi giao thức: cần sha-1 shallow, nhưng lại nhận được “%s”

en: repository on the other end cannot be shallow
vi: kho đã ở điểm cuối khoác nên không thể được shallow

en: invalid packet
vi: gói không hợp lệ

en: protocol error: unexpected '%s'
vi: lỗi giao thức: không cần “%s”

en: unknown object format '%s' specified by server
vi: không hiểu định dạng đối tượng “%s” được chỉ định bởi máy phục vụ

en: invalid ls-refs response: %s
vi: trả về của ls-refs không hợp lệ: %s

en: expected flush after ref listing
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau khi liệt kê tham chiếu

en: expected response end packet after ref listing
vi: cần nhận được trả lời là kết thúc gói sau khi liệt kê tham chiếu

en: protocol '%s' is not supported
vi: giao thức “%s” chưa được hỗ trợ

en: unable to set SO_KEEPALIVE on socket
vi: không thể đặt SO_KEEPALIVE trên ổ cắm

en: Looking up %s ...
vi: Đang tìm kiếm %s …

en: unable to look up %s (port %s) (%s)
vi: không tìm được %s (cổng %s) (%s)

note: TRANSLATORS: this is the end of "Looking up %s ... "
en: done.
    Connecting to %s (port %s) ...
vi: xong.
    Đang kết nối đến %s (cổng %s) …

en: unable to connect to %s:
    %s
vi: không thể kết nối đến %s:
    %s

note: TRANSLATORS: this is the end of "Connecting to %s (port %s) ... "
en: done.
vi: hoàn tất.

en: unable to look up %s (%s)
vi: không thể tìm thấy %s (%s)

en: unknown port %s
vi: không hiểu cổng %s

en: strange hostname '%s' blocked
vi: đã khóa tên máy lạ “%s”

en: strange port '%s' blocked
vi: đã khóa cổng lạ “%s”

en: cannot start proxy %s
vi: không thể khởi chạy ủy nhiệm “%s”

en: no path specified; see 'git help pull' for valid url syntax
vi: chưa chỉ định đường dẫn; xem'git help pull” để biết cú pháp url hợp lệ

en: newline is forbidden in git:// hosts and repo paths
vi: newline bị cấm trong các git:// máy chủ và đường dẫn repo

en: ssh variant 'simple' does not support -4
vi: ssh biến thể “simple” không hỗ trợ -4

en: ssh variant 'simple' does not support -6
vi: ssh biến thể “simple” không hỗ trợ -6

en: ssh variant 'simple' does not support setting port
vi: ssh biến thể “simple” không hỗ trợ đặt cổng

en: strange pathname '%s' blocked
vi: đã khóa tên đường dẫn lạ “%s”

en: unable to fork
vi: không thể rẽ nhánh tiến trình con

en: Could not run 'git rev-list'
vi: Không thể chạy “git rev-list”

en: failed write to rev-list
vi: gặp lỗi khi ghi vào rev-list

en: failed to close rev-list's stdin
vi: gặp lỗi khi đóng đầu vào chuẩn stdin của rev-list

en: '%s' does not exist
vi: "%s" không tồn tại

en: need a working directory
vi: cần một thư mục làm việc

en: could not find enlistment root
vi: không tìm thấy gốc enlistment

en: could not switch to '%s'
vi: không thể chuyển đến '%s'

en: could not configure %s=%s
vi: không thể đóng cấu hình %s=%s

en: could not configure log.excludeDecoration
vi: không thể cấu hình log.excludeDecoration

en: Scalar enlistments require a worktree
vi: 'Scalar enlistments' cần một cây làm việc

en: could not open directory '%s'
vi: không thể mở thư mục “%s”

en: skipping '%s', which is neither file nor directory
vi: đang bỏ qua “%s”, cái không phải là một tập tin, cũng không phải thư mục

en: could not determine free disk size for '%s'
vi: không thể dò tìm chỗ trống trên đĩa  cho “%s”

en: could not get info for '%s'
vi: không thể lấy thông tin cho “%s”

en: remote HEAD is not a branch: '%.*s'
vi: HEAD của máy chủ không phải một nhánh: '%.*s'

en: failed to get default branch name from remote; using local default
vi: gặp lỗi khi lấy tên nhánh mặc định từ máy chủ; sử dụng mặc định nội bộ

en: failed to get default branch name
vi: gặp lỗi khi lấy tên nhánh mặc định

en: failed to unregister repository
vi: gặp lỗi khi hủy đăng ký kho chứa

en: failed to delete enlistment directory
vi: gặp lỗi khi xóa thư mục dành được

en: branch to checkout after clone
vi: nhánh để lấy ra sau khi nhân bản

en: when cloning, create full working directory
vi: khi nhân bản, tạo đầy đủ thư mục làm việc

en: only download metadata for the branch that will be checked out
vi: chỉ siêu dữ liệu tải về cho nhánh mà sẽ được lấy ra

en: scalar clone [<options>] [--] <repo> [<dir>]
vi: scalar clone [<các tùy chọn>] [--] <kho> [<t.mục>]

en: cannot deduce worktree name from '%s'
vi: không thể suy diễn tên cây làm việc từ '%s'

en: directory '%s' exists already
vi: thư mục '%s' đã sẵn có

en: failed to get default branch for '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy nhánh mặc định cho '%s'

en: could not configure remote in '%s'
vi: không thể cấu hình máy chủ trong '%s'

en: could not configure '%s'
vi: không thể cấu hình '%s'

en: partial clone failed; attempting full clone
vi: nhân bản từng phần gặp lỗi; đang cố thử nhân bản đầy đủ

en: could not configure for full clone
vi: không thể cấu hình cho nhân bản đầy đủ

en: could not create directory for '%s'
vi: không thể tạo thư mục cho “%s”

en: could not duplicate stdout
vi: không thể nhân đôi đầu vào tiêu chuẩn

en: failed to write archive
vi: gặp lỗi khi khi kho nén

en: `scalar list` does not take arguments
vi: `scalar list` không nhận các tham số

en: reconfigure all registered enlistments
vi: cấu hình mọi enlistments đã đăng ký

en: --all or <enlistment>, but not both
vi: --all hoặc <enlistment>, không thể là cả hai

en: git repository gone in '%s'
vi: kho git ra đi trong '%s'

en: scalar run <task> [<enlistment>]
    Tasks:
vi: scalar run <task> [<enlistment>]
    Nhiệm vụ:

en: no such task: '%s'
vi: không có nhiệm vụ nào như thế: “%s”

en: refusing to delete current working directory
vi: từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại

en: include Git version
vi: bao gồm phiên bản Git

en: include Git's build options
vi: bao gồm các tùy chọn biên dịch của Git

en: -C requires a <directory>
vi: -C cần một <thư_mục>

en: could not change to '%s'
vi: không thể chuyển sang “%s”

en: -c requires a <key>=<value> argument
vi: -c cần một tham số <key>=<value>

en: scalar [-C <directory>] [-c <key>=<value>] <command> [<options>]
    
    Commands:
vi: scalar [-C </thư/mục/>] [-c <khóa>=<giá trị>] <lệnh> [<các tùy chọn>]
    
    Các lệnh:

en: illegal crlf_action %d
vi: crlf_action %d không hợp lệ

en: CRLF would be replaced by LF in %s
vi: CRLF nên được thay bằng LF trong %s

en: in the working copy of '%s', CRLF will be replaced by LF the next time Git touches it
vi: trong bản sao làm việc của '%s', CRLF được thay thế bằng LF lần tới Git tiếp xúc với nó

en: LF would be replaced by CRLF in %s
vi: LF nên thay bằng CRLF trong %s

en: in the working copy of '%s', LF will be replaced by CRLF the next time Git touches it
vi: trong bản sao làm việc của '%s', LF được thay thế bằng CRLF lần tới Git tiếp xúc với nó

en: BOM is prohibited in '%s' if encoded as %s
vi: BOM bị cấm trong “%s” nếu được mã hóa là %s

en: The file '%s' contains a byte order mark (BOM). Please use UTF-%.*s as working-tree-encoding.
vi: Tập tin “%s” có chứa ký hiệu thứ tự byte (BOM). Vui lòng dùng UTF-%.*s như là bảng mã cây làm việc.

en: BOM is required in '%s' if encoded as %s
vi: BOM là bắt buộc trong “%s” nếu được mã hóa là %s

en: The file '%s' is missing a byte order mark (BOM). Please use UTF-%sBE or UTF-%sLE (depending on the byte order) as working-tree-encoding.
vi: Tập tin “%s” còn thiếu ký hiệu thứ tự byte (BOM). Vui lòng dùng UTF-%sBE hay UTF-%sLE (còn phục thuộc vào thứ tự byte) như là bảng mã cây làm việc.

en: failed to encode '%s' from %s to %s
vi: gặp lỗi khi mã hóa “%s”  từ “%s” sang “%s”

en: encoding '%s' from %s to %s and back is not the same
vi: mã hóa “%s” từ %s thành %s và ngược trở lại không phải là cùng

en: cannot fork to run external filter '%s'
vi: không thể rẽ nhánh tiến trình để chạy bộ lọc bên ngoài “%s”

en: cannot feed the input to external filter '%s'
vi: không thể cấp đầu vào cho bộ lọc bên ngoài “%s”

en: external filter '%s' failed %d
vi: chạy bộ lọc bên ngoài “%s” gặp lỗi %d

en: read from external filter '%s' failed
vi: đọc từ bộ lọc bên ngoài “%s” gặp lỗi

en: external filter '%s' failed
vi: gặp lỗi khi chạy bộ lọc bên ngoài “%s”

en: unexpected filter type
vi: gặp kiểu bộ lọc thừa

en: path name too long for external filter
vi: tên đường dẫn quá dài cho bộ lọc bên ngoài

en: external filter '%s' is not available anymore although not all paths have been filtered
vi: bộ lọc bên ngoài “%s” không sẵn sàng nữa mặc dù không phải tất cả các đường dẫn đã được lọc

en: true/false are no valid working-tree-encodings
vi: true/false là không phải bảng-mã-cây-làm-việc hợp lệ

en: %s: clean filter '%s' failed
vi: %s: gặp lỗi khi xóa bộ lọc “%s”

en: %s: smudge filter %s failed
vi: %s: smudge bộ lọc %s gặp lỗi

en: skipping credential lookup for key: credential.%s
vi: bỏ qua tìm kiếm giấy chứng chực cho khóa: credential.%s

en: refusing to work with credential missing host field
vi: từ chối làm việc với giấy chứng thực thiếu trường máy chủ

en: refusing to work with credential missing protocol field
vi: từ chối làm việc với giấy chứng thực thiếu trường giao thức

en: url contains a newline in its %s component: %s
vi: url có chứa một dấu xuống dòng trong thành phần %s của nó: %s

en: url has no scheme: %s
vi: url không có lược đồ: %s

en: credential url cannot be parsed: %s
vi: không thể phân tích cú pháp giấy chứng thực url: %s

en: in the future
vi: ở thời tương lai

en: %<PRIuMAX> second ago | %<PRIuMAX> seconds ago
vi[0]: %<PRIuMAX> giây trước

en: %<PRIuMAX> minute ago | %<PRIuMAX> minutes ago
vi[0]: %<PRIuMAX> phút trước

en: %<PRIuMAX> hour ago | %<PRIuMAX> hours ago
vi[0]: %<PRIuMAX> giờ trước

en: %<PRIuMAX> day ago | %<PRIuMAX> days ago
vi[0]: %<PRIuMAX> ngày trước

en: %<PRIuMAX> week ago | %<PRIuMAX> weeks ago
vi[0]: %<PRIuMAX> tuần trước

en: %<PRIuMAX> month ago | %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %<PRIuMAX> tháng trước

en: %<PRIuMAX> year | %<PRIuMAX> years
vi[0]: %<PRIuMAX> năm

note: TRANSLATORS: "%s" is "<n> years"
en: %s, %<PRIuMAX> month ago | %s, %<PRIuMAX> months ago
vi[0]: %s, %<PRIuMAX> tháng trước

en: %<PRIuMAX> year ago | %<PRIuMAX> years ago
vi[0]: %<PRIuMAX> năm trước

en: Propagating island marks
vi: Đang lan truyền các đánh dấu island

en: bad tree object %s
vi: đối tượng cây sai “%s”

en: failed to load island regex for '%s': %s
vi: gặp lỗi khi tải biểu thức chính quy island cho “%s”: %s

en: island regex from config has too many capture groups (max=%d)
vi: biểu thức chính quy island từ cấu hình có quá nhiều nhóm chụp (tối đa=%d)

en: Marked %d islands, done.
vi: Đã đánh dấu %d island, xong.

en: --merge-base does not work with ranges
vi: --merge-base không hoạt động với phạm vi

en: --merge-base only works with commits
vi: --merge-base chỉ hoạt động với các lần chuyển giao

en: unable to get HEAD
vi: không thể lấy HEAD

en: no merge base found
vi: không tìm thấy cơ sở để hòa trộn

en: multiple merge bases found
vi: có nhiều cơ sở để hòa trộn

en: git diff --no-index [<options>] <path> <path>
vi: git diff --no-index [<các tùy chọn>] </đường/dẫn> </đường/dẫn>

en: Not a git repository. Use --no-index to compare two paths outside a working tree
vi: Không phải là một thư mục git. Dùng --no-index để so sánh hai đường dẫn bên ngoài một cây làm việc

en:   Failed to parse dirstat cut-off percentage '%s'
vi:   Gặp lỗi khi phân tích dirstat cắt bỏ phần trăm “%s”

en:   Unknown dirstat parameter '%s'
vi:   Không hiểu đối số dirstat “%s”

en: color moved setting must be one of 'no', 'default', 'blocks', 'zebra', 'dimmed-zebra', 'plain'
vi: cài đặt màu đã di chuyển phải là một trong “no”, “default”, “blocks”, “zebra”, “dimmed-zebra”, “plain”

en: unknown color-moved-ws mode '%s', possible values are 'ignore-space-change', 'ignore-space-at-eol', 'ignore-all-space', 'allow-indentation-change'
vi: không hiểu chế độ color-moved-ws “%s”, các giá trị có thể là “ignore-space-change”, “ignore-space-at-eol”, “ignore-all-space”, “allow-indentation-change”

en: color-moved-ws: allow-indentation-change cannot be combined with other whitespace modes
vi: color-moved-ws: allow-indentation-change không thể tổ hợp cùng với các chế độ khoảng trắng khác

en: Unknown value for 'diff.submodule' config variable: '%s'
vi: Không hiểu giá trị cho biến cấu hình “diff.submodule”: “%s”

en: Found errors in 'diff.dirstat' config variable:
    %s
vi: Tìm thấy các lỗi trong biến cấu hình “diff.dirstat”:
    %s

en: external diff died, stopping at %s
vi: phần mềm diff ở bên ngoài đã chết, dừng tại %s

en: options '%s', '%s', '%s', and '%s' cannot be used together
vi: tùy chọn '%s', '%s', '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau

en: options '%s' and '%s' cannot be used together, use '%s' with '%s'
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau, dùng '%s' với '%s'

en: options '%s' and '%s' cannot be used together, use '%s' with '%s' and '%s'
vi: tùy chọn '%s' và '%s' không thể dùng cùng nhau, dùng '%s' với '%s' và '%s'

en: --follow requires exactly one pathspec
vi: --follow cần chính xác một đặc tả đường dẫn

en: invalid --stat value: %s
vi: giá trị --stat không hợp lệ: “%s”

en: %s expects a numerical value
vi: tùy chọn “%s” cần một giá trị bằng số

en: Failed to parse --dirstat/-X option parameter:
    %s
vi: Gặp lỗi khi phân tích đối số tùy chọn --dirstat/-X:
    %s

en: unknown change class '%c' in --diff-filter=%s
vi: không hiểu lớp thay đổi “%c” trong --diff-filter=%s

en: unknown value after ws-error-highlight=%.*s
vi: không hiểu giá trị sau ws-error-highlight=%.*s

en: unable to resolve '%s'
vi: không thể phân giải “%s”

en: %s expects <n>/<m> form
vi: %s cần dạng <n>/<m>

en: %s expects a character, got '%s'
vi: %s cần một ký tự, nhưng lại nhận được “%s”

en: bad --color-moved argument: %s
vi: đối số --color-moved sai: %s

en: invalid mode '%s' in --color-moved-ws
vi: chế độ “%s” không hợp lệ trong --color-moved-ws

en: option diff-algorithm accepts "myers", "minimal", "patience" and "histogram"
vi: tùy chọn  diff-algorithm chấp nhận "myers", "minimal", "patience" và "histogram"

en: invalid argument to %s
vi: tham số cho %s không hợp lệ

en: invalid regex given to -I: '%s'
vi: đưa cho -I biểu thức chính quy không hợp lệ: “%s”

en: failed to parse --submodule option parameter: '%s'
vi: gặp lỗi khi phân tích đối số tùy chọn --submodule: “%s”

en: bad --word-diff argument: %s
vi: đối số --word-diff sai: %s

en: Diff output format options
vi: Các tùy chọn định dạng khi xuất các khác biệt

en: generate patch
vi: tạo miếng vá

en: generate diffs with <n> lines context
vi: tạo khác biệt với <n> dòng ngữ cảnh

en: generate the diff in raw format
vi: tạo khác biệt ở định dạng thô

en: synonym for '-p --raw'
vi: đồng nghĩa với “-p --raw”

en: synonym for '-p --stat'
vi: đồng nghĩa với “-p --stat”

en: machine friendly --stat
vi: --stat thuận tiện cho máy đọc

en: output only the last line of --stat
vi: chỉ xuất những dòng cuối của --stat

en: <param1,param2>...
vi: <tham_số_1,tham_số_2>…

en: output the distribution of relative amount of changes for each sub-directory
vi: đầu ra phân phối của số lượng thay đổi tương đối cho mỗi thư mục con

en: synonym for --dirstat=cumulative
vi: đồng nghĩa với --dirstat=cumulative

en: synonym for --dirstat=files,param1,param2...
vi: đồng nghĩa với --dirstat=files,param1,param2…

en: warn if changes introduce conflict markers or whitespace errors
vi: cảnh báo nếu các thay đổi đưa ra các bộ tạo xung đột hay lỗi khoảng trắng

en: condensed summary such as creations, renames and mode changes
vi: tổng hợp dạng xúc tích như là tạo, đổi tên và các thay đổi chế độ

en: show only names of changed files
vi: chỉ hiển thị tên của các tập tin đổi

en: show only names and status of changed files
vi: chỉ hiển thị tên tập tin và tình trạng của các tập tin bị thay đổi

en: <width>[,<name-width>[,<count>]]
vi: <rộng>[,<name-width>[,<số-lượng>]]

en: generate diffstat
vi: tạo diffstat

en: <width>
vi: <rộng>

en: generate diffstat with a given width
vi: tạo diffstat với độ rộng đã cho

en: generate diffstat with a given name width
vi: tạo diffstat với tên độ rộng đã cho

en: generate diffstat with a given graph width
vi: tạo diffstat với độ rộng đồ thị đã cho

en: <count>
vi: <số_lượng>

en: generate diffstat with limited lines
vi: tạo diffstat với các dòng bị giới hạn

en: generate compact summary in diffstat
vi: tạo tổng hợp xúc tích trong diffstat

en: output a binary diff that can be applied
vi: xuất ra một khác biệt dạng nhị phân cái mà có thể được áp dụng

en: show full pre- and post-image object names on the "index" lines
vi: hiển thị đầy đủ các tên đối tượng pre- và post-image trên các dòng "mục lục"

en: show colored diff
vi: hiển thị thay đổi được tô màu

en: <kind>
vi: <kiểu>

en: highlight whitespace errors in the 'context', 'old' or 'new' lines in the diff
vi: tô sáng các lỗi về khoảng trắng trong các dòng “context”, “old” và “new” trong khác biệt

en: do not munge pathnames and use NULs as output field terminators in --raw or --numstat
vi: không munge tên đường dẫn và sử dụng NUL làm bộ phân tách trường đầu ra trong --raw hay --numstat

en: <prefix>
vi: <tiền_tố>

en: show the given source prefix instead of "a/"
vi: hiển thị tiền tố nguồn đã cho thay cho "a/"

en: show the given destination prefix instead of "b/"
vi: hiển thị tiền tố đích đã cho thay cho "b/"

en: prepend an additional prefix to every line of output
vi: treo vào trước một tiền tố bổ sung cho mỗi dòng kết xuất

en: do not show any source or destination prefix
vi: đừng hiển thị bất kỳ tiền tố nguồn hay đích

en: show context between diff hunks up to the specified number of lines
vi: hiển thị ngữ cảnh giữa các khúc khác biệt khi đạt đến số lượng dòng đã chỉ định

en: <char>
vi: <ký_tự>

en: specify the character to indicate a new line instead of '+'
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một dòng được thêm mới thay cho “+”

en: specify the character to indicate an old line instead of '-'
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một dòng đã cũ thay cho “-”

en: specify the character to indicate a context instead of ' '
vi: chỉ định một ký tự để biểu thị một ngữ cảnh thay cho “”

en: Diff rename options
vi: Tùy chọn khác biệt đổi tên

en: break complete rewrite changes into pairs of delete and create
vi: ngắt các thay đổi ghi lại hoàn thiện thành cặp của xóa và tạo

en: detect renames
vi: dò tìm các tên thay đổi

en: omit the preimage for deletes
vi: bỏ qua preimage (tiền ảnh??) cho các việc xóa

en: detect copies
vi: dò bản sao

en: use unmodified files as source to find copies
vi: dùng các tập tin không bị chỉnh sửa như là nguồn để tìm các bản sao

en: disable rename detection
vi: tắt dò tìm đổi tên

en: use empty blobs as rename source
vi: dùng các blob trống rống như là nguồn đổi tên

en: continue listing the history of a file beyond renames
vi: tiếp tục liệt kê lịch sử của một tập tin ngoài đổi tên

en: prevent rename/copy detection if the number of rename/copy targets exceeds given limit
vi: ngăn cản dò tìm đổi tên/bản sao nếu số lượng của đích đổi tên/bản sao vượt quá giới hạn đưa ra

en: Diff algorithm options
vi: Tùy chọn thuật toán khác biệt

en: produce the smallest possible diff
vi: sản sinh khác biệt ít nhất có thể

en: ignore whitespace when comparing lines
vi: lờ đi sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi so sánh các dòng

en: ignore changes in amount of whitespace
vi: lờ đi sự thay đổi do số lượng khoảng trắng gây ra

en: ignore changes in whitespace at EOL
vi: lờ đi sự thay đổi do khoảng trắng gây ra khi ở cuối dòng EOL

en: ignore carrier-return at the end of line
vi: bỏ qua ký tự về đầu dòng tại cuối dòng

en: ignore changes whose lines are all blank
vi: bỏ qua các thay đổi cho toàn bộ các dòng là trống

en: ignore changes whose all lines match <regex>
vi: bỏ qua các thay đổi có tất cả các dòng khớp <regex>

en: heuristic to shift diff hunk boundaries for easy reading
vi: heuristic để dịch hạn biên của khối khác biệt cho dễ đọc

en: generate diff using the "patience diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "patience diff"

en: generate diff using the "histogram diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "histogram diff"

en: <algorithm>
vi: <thuật toán>

en: choose a diff algorithm
vi: chọn một thuật toán khác biệt

en: <text>
vi: <văn bản>

en: generate diff using the "anchored diff" algorithm
vi: tạo khác biệt sử dung thuật toán "anchored diff"

en: <mode>
vi: <chế độ>

en: show word diff, using <mode> to delimit changed words
vi: hiển thị khác biệt từ, sử dụng <chế độ> để bỏ giới hạn các từ bị thay đổi

en: use <regex> to decide what a word is
vi: dùng <regex> để quyết định từ là cái gì

en: equivalent to --word-diff=color --word-diff-regex=<regex>
vi: tương đương với --word-diff=color --word-diff-regex=<regex>

en: moved lines of code are colored differently
vi: các dòng di chuyển của mã mà được tô màu khác nhau

en: how white spaces are ignored in --color-moved
vi: cách bỏ qua khoảng trắng trong --color-moved

en: Other diff options
vi: Các tùy chọn khác biệt khác

en: when run from subdir, exclude changes outside and show relative paths
vi: khi chạy từ thư mục con, thực thi các thay đổi bên ngoài và hiển thị các đường dẫn liên quan

en: treat all files as text
vi: coi mọi tập tin là dạng văn bản thường

en: swap two inputs, reverse the diff
vi: tráo đổi hai đầu vào, đảo ngược khác biệt

en: exit with 1 if there were differences, 0 otherwise
vi: thoát với mã 1 nếu không có khác biệt gì, 0 nếu ngược lại

en: disable all output of the program
vi: tắt mọi kết xuất của chương trình

en: allow an external diff helper to be executed
vi: cho phép mộ bộ hỗ trợ xuất khác biệt ở bên ngoài được phép thực thi

en: run external text conversion filters when comparing binary files
vi: chạy các bộ lọc văn bản thông thường bên ngoài khi so sánh các tập tin nhị phân

en: <when>
vi: <khi>

en: ignore changes to submodules in the diff generation
vi: bỏ qua các thay đổi trong mô-đun-con trong khi tạo khác biệt

en: <format>
vi: <định dạng>

en: specify how differences in submodules are shown
vi: chi định khác biệt bao nhiêu trong các mô đun con được hiển thị

en: hide 'git add -N' entries from the index
vi: ẩn các mục “git add -N” từ bảng mục lục

en: treat 'git add -N' entries as real in the index
vi: coi các mục “git add -N” như là có thật trong bảng mục lục

en: <string>
vi: <chuỗi>

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified string
vi: tìm các khác biệt cái mà thay đổi số lượng xảy ra của các phát sinh của chuỗi được chỉ ra

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified regex
vi: tìm các khác biệt cái mà thay đổi số lượng xảy ra của các phát sinh của biểu thức chính quy được chỉ ra

en: show all changes in the changeset with -S or -G
vi: hiển thị tất cả các thay đổi trong một bộ các thay đổi với -S hay -G

en: treat <string> in -S as extended POSIX regular expression
vi: coi <chuỗi> trong -S như là biểu thức chính qui POSIX có mở rộng

en: control the order in which files appear in the output
vi: điều khiển thứ tự xuát hiện các tập tin trong kết xuất

en: <path>
vi: <đường-dẫn>

en: show the change in the specified path first
vi: hiển thị các thay đổi trong đường dẫn đã cho đầu tiên

en: skip the output to the specified path
vi: bỏ qua đầu ra đến đường dẫn đã cho

en: <object-id>
vi: <mã-số-đối-tượng>

en: look for differences that change the number of occurrences of the specified object
vi: tìm các khác biệt cái mà thay đổi số lượng xảy ra của các phát sinh của đối tượng được chỉ ra

en: [(A|C|D|M|R|T|U|X|B)...[*]]
vi: [(A|C|D|M|R|T|U|X|B)…[*]]

en: select files by diff type
vi: chọn các tập tin theo kiểu khác biệt

en: <file>
vi: <tập_tin>

en: output to a specific file
vi: xuất ra một tập tin cụ thể

en: exhaustive rename detection was skipped due to too many files.
vi: nhận thấy đổi tên toàn diện đã bị bỏ qua bởi có quá nhiều tập tin.

en: only found copies from modified paths due to too many files.
vi: chỉ tìm thấy các bản sao từ đường dẫn đã sửa đổi bởi vì có quá nhiều tập tin.

en: you may want to set your %s variable to at least %d and retry the command.
vi: bạn có lẽ muốn đặt biến %s của bạn thành ít nhất là %d và thử lại lệnh lần nữa.

en: failed to read orderfile '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc tập-tin-thứ-tự “%s”

en: Performing inexact rename detection
vi: Đang thực hiện dò tìm đổi tên không chính xác

en: No such path '%s' in the diff
vi: Không có đường dẫn %s trong diff

en: pathspec '%s' did not match any file(s) known to git
vi: đặc tả đường dẫn “%s” không khớp với bất kỳ tập tin nào mà git biết

en: unrecognized pattern: '%s'
vi: mẫu không được thừa nhận: “%s”

en: unrecognized negative pattern: '%s'
vi: mẫu âm không được thừa nhận: “%s”

en: your sparse-checkout file may have issues: pattern '%s' is repeated
vi: tập tin sparse-checkout của bạn có lẽ gặp lỗi: mẫu “%s” đã bị lặp lại

en: disabling cone pattern matching
vi: vô hiệu khớp mẫu nón

en: cannot use %s as an exclude file
vi: không thể dùng %s như là một tập tin loại trừ

en: failed to get kernel name and information
vi: gặp lỗi khi lấy tên và thông tin của nhân

en: untracked cache is disabled on this system or location
vi: bộ nhớ tạm không theo vết bị tắt trên hệ thống hay vị trí này

en: No directory name could be guessed.
    Please specify a directory on the command line
vi: Không đoán được thư mục tên là gì.
    Vui lòng chỉ định tên một thư mục trên dòng lệnh

en: index file corrupt in repo %s
vi: tập tin ghi bảng mục lục bị hỏng trong kho %s

en: could not create directories for %s
vi: không thể tạo thư mục cho %s

en: could not migrate git directory from '%s' to '%s'
vi: không thể di dời thư mục git từ “%s” sang “%s”

en: hint: Waiting for your editor to close the file...%c
vi: gợi ý: Chờ trình biên soạn của bạn đóng tập tin…%c

en: Filtering content
vi: Nội dung lọc

en: could not stat file '%s'
vi: không thể lấy thống kê tập tin “%s”

en: bad git namespace path "%s"
vi: đường dẫn không gian tên git "%s" sai

en: too many args to run %s
vi: quá nhiều tham số để chạy %s

en: git fetch-pack: expected shallow list
vi: git fetch-pack: cần danh sách shallow

en: git fetch-pack: expected a flush packet after shallow list
vi: git fetch-pack: cần một gói đẩy sau danh sách shallow

en: git fetch-pack: expected ACK/NAK, got a flush packet
vi: git fetch-pack: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được một gói flush

en: git fetch-pack: expected ACK/NAK, got '%s'
vi: git fetch-pack: cần ACK/NAK, nhưng lại nhận được “%s”

en: unable to write to remote
vi: không thể ghi lên máy phục vụ

en: invalid shallow line: %s
vi: dòng shallow không hợp lệ: %s

en: invalid unshallow line: %s
vi: dòng unshallow không hợp lệ: %s

en: object not found: %s
vi: không tìm thấy đối tượng: %s

en: error in object: %s
vi: lỗi trong đối tượng: %s

en: no shallow found: %s
vi: không tìm shallow nào: %s

en: expected shallow/unshallow, got %s
vi: cần shallow/unshallow, nhưng lại nhận được %s

en: got %s %d %s
vi: nhận %s %d - %s

en: invalid commit %s
vi: lần chuyển giao %s không hợp lệ

en: giving up
vi: chịu thua

en: done
vi: xong

en: got %s (%d) %s
vi: nhận %s (%d) %s

en: Marking %s as complete
vi: Đánh dấu %s là đã hoàn thành

en: already have %s (%s)
vi: đã sẵn có %s (%s)

en: fetch-pack: unable to fork off sideband demultiplexer
vi: fetch-pack: không thể rẽ nhánh sideband demultiplexer

en: protocol error: bad pack header
vi: lỗi giao thức: phần đầu gói bị sai

en: fetch-pack: unable to fork off %s
vi: fetch-pack: không thể rẽ nhánh %s

en: fetch-pack: invalid index-pack output
vi: fetch-pack: kết xuất index-pack không hợp lệ

en: %s failed
vi: %s gặp lỗi

en: error in sideband demultiplexer
vi: có lỗi trong sideband demultiplexer

en: Server version is %.*s
vi: Phiên bản máy chủ là %.*s

en: Server supports %s
vi: Máy chủ hỗ trợ %s

en: Server does not support shallow clients
vi: Máy chủ không hỗ trợ máy khách shallow

en: Server does not support --shallow-since
vi: Máy chủ không hỗ trợ --shallow-since

en: Server does not support --shallow-exclude
vi: Máy chủ không hỗ trợ --shallow-exclude

en: Server does not support --deepen
vi: Máy chủ không hỗ trợ --deepen

en: Server does not support this repository's object format
vi: Máy chủ không hỗ trợ định dạng đối tượng của kho này

en: no common commits
vi: không có lần chuyển giao chung nào

en: git fetch-pack: fetch failed.
vi: git fetch-pack: fetch gặp lỗi.

en: mismatched algorithms: client %s; server %s
vi: các thuật toán không khớp nhau: máy khách %s; máy chủ %s

en: the server does not support algorithm '%s'
vi: máy chủ không hỗ trợ thuật toán “%s”

en: Server does not support shallow requests
vi: Máy chủ không hỗ trợ yêu cầu shallow

en: Server supports filter
vi: Máy chủ hỗ trợ bộ lọc

en: unable to write request to remote
vi: không thể ghi các yêu cầu lên máy phục vụ

en: expected '%s', received '%s'
vi: cần “%s”, nhưng lại nhận “%s”

en: expected '%s'
vi: cần “%s”

en: unexpected acknowledgment line: '%s'
vi: gặp dòng không được thừa nhận: “%s”

en: error processing acks: %d
vi: gặp lỗi khi xử lý tín hiệu trả lời: %d

note: TRANSLATORS: The parameter will be 'ready', a protocol keyword.
en: expected packfile to be sent after '%s'
vi: cần tập tin gói để gửi sau “%s”

note: TRANSLATORS: The parameter will be 'ready', a protocol keyword.
en: expected no other sections to be sent after no '%s'
vi: không cần thêm phần nào để gửi sau không “%s”

en: error processing shallow info: %d
vi: lỗi xử lý thông tin shallow: %d

en: expected wanted-ref, got '%s'
vi: cần wanted-ref, nhưng lại nhận được “%s”

en: unexpected wanted-ref: '%s'
vi: wanted-ref không được mong đợi: “%s”

en: error processing wanted refs: %d
vi: lỗi khi xử lý wanted refs: %d

en: git fetch-pack: expected response end packet
vi: git fetch-pack: cần nhận được trả lời là kết thúc gói

en: no matching remote head
vi: không khớp phần đầu máy chủ

en: unexpected 'ready' from remote
vi: gặp “ready” đột xuất từ máy chủ

en: no such remote ref %s
vi: không có máy chủ tham chiếu nào như %s

en: Server does not allow request for unadvertised object %s
vi: Máy phục vụ không cho phép yêu cầu cho đối tượng không được báo trước %s

en: fsmonitor_ipc__send_query: invalid path '%s'
vi: fsmonitor_ipc__send_query: đường dẫn không hợp lệ '%s'

en: fsmonitor_ipc__send_query: unspecified error on '%s'
vi: fsmonitor_ipc__send_query: lỗi chưa rõ trên '%s'

en: fsmonitor--daemon is not running
vi: fsmonitor--daemon hiện tại chưa chạy

en: could not send '%s' command to fsmonitor--daemon
vi: không thể gửi lệnh '%s' đến fsmonitor--daemon

en: bare repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho thuần '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: repository '%s' is incompatible with fsmonitor due to errors
vi: kho '%s' là không tương thích với fsmonitor bởi vì có lỗi

en: remote repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho trên mạng '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: virtual repository '%s' is incompatible with fsmonitor
vi: kho ảo '%s' là không tương thích với fsmonitor

en: repository '%s' is incompatible with fsmonitor due to lack of Unix sockets
vi: kho '%s' là không tương thích với fsmonitor bởi vì thiếu Unix sockets

en: git [-v | --version] [-h | --help] [-C <path>] [-c <name>=<value>]
               [--exec-path[=<path>]] [--html-path] [--man-path] [--info-path]
               [-p | --paginate | -P | --no-pager] [--no-replace-objects] [--bare]
               [--git-dir=<path>] [--work-tree=<path>] [--namespace=<name>]
               [--super-prefix=<path>] [--config-env=<name>=<envvar>]
               <command> [<args>]
vi: git [--version] [-h | --help] [-C </đường/dẫn/>] [-c <tên>=<giá trị>]
               [--exec-path[=</đường/dẫn/>]] [--html-path] [--man-path] [--info-path]
               [-p | --paginate | -P --no-pager] [--no-replace-objects] [--bare]
               [--git-dir=</đường/dẫn/>] [--work-tree=</đường/dẫn/>] [--namespace=<tên>]
               [--super-prefix=</đường/dẫn/>] [--config-env=<tên>=<envvar>]
               <lệnh> [<các tham số>]

en: 'git help -a' and 'git help -g' list available subcommands and some
    concept guides. See 'git help <command>' or 'git help <concept>'
    to read about a specific subcommand or concept.
    See 'git help git' for an overview of the system.
vi: “git help -a” và “git help -g” liệt kê các câu lệnh con sẵn có và một số
    hướng dẫn về khái niệm. Xem “git help <lệnh>” hay “git help <khái-niệm>”
    để xem các đặc tả cho lệnh hay khái niệm cụ thể.
    Xem “git help git” để biết tổng quan của hệ thống.

en: unsupported command listing type '%s'
vi: không hỗ trợ liệt kê lệnh kiểu “%s”

en: no directory given for '%s' option
vi: không đưa ra thư mục cho tùy chọn '%s'

en: no namespace given for --namespace
vi: chưa đưa ra không gian làm việc cho --namespace

en: no prefix given for --super-prefix
vi: chưa đưa ra tiền tố cho --super-prefix

en: -c expects a configuration string
vi: -c cần một chuỗi cấu hình

en: no config key given for --config-env
vi: không đưa ra khóa cấu hình cho --config-env

en: unknown option: %s
vi: không hiểu tùy chọn: %s

en: while expanding alias '%s': '%s'
vi: trong khi triển khai bí danh “%s”: “%s”

en: alias '%s' changes environment variables.
    You can use '!git' in the alias to do this
vi: bí danh “%s” thay đổi biến môi trường.
    Bạn có thể sử dụng “!git” trong đặt bí danh để làm việc này

en: empty alias for %s
vi: làm trống bí danh cho %s

en: recursive alias: %s
vi: đệ quy các bí danh: %s

en: write failure on standard output
vi: lỗi ghi nghiêm trong trên đầu ra tiêu chuẩn

en: unknown write failure on standard output
vi: lỗi nghiêm trọng chưa biết khi ghi ra đầu ra tiêu chuẩn

en: close failed on standard output
vi: gặp lỗi khi đóng đầu ra tiêu chuẩn

en: alias loop detected: expansion of '%s' does not terminate:%s
vi: dò tìm thấy các bí danh quẩn tròn: biểu thức của “%s” không có điểm kết:%s

en: cannot handle %s as a builtin
vi: không thể xử lý %s như là một phần bổ sung

en: usage: %s
vi: cách dùng: %s

en: expansion of alias '%s' failed; '%s' is not a git command
vi: gặp lỗi khi khai triển bí danh “%s”; “%s” không phải là lệnh git

en: failed to run command '%s': %s
vi: gặp lỗi khi chạy lệnh “%s”: %s

en: could not create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: failed writing detached signature to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi chữ ký đính kèm vào “%s”

en: gpg.ssh.allowedSignersFile needs to be configured and exist for ssh signature verification
vi: gpg.ssh.allowedSignersFile cần được cấu hình và tồn tại để xác minh chữ ký ssh

en: ssh-keygen -Y find-principals/verify is needed for ssh signature verification (available in openssh version 8.2p1+)
vi: ssh-keygen -Y find-principals/verify là cần thiết để xác minh chữ ký ssh (có sẵn trong phiên bản openssh 8.2p1+)

en: ssh signing revocation file configured but not found: %s
vi: tập tin thu hồi chữ ký ssh đã được cấu hình nhưng không tìm thấy: %s

en: bad/incompatible signature '%s'
vi: chữ sai / không tương thích “%s”

en: failed to get the ssh fingerprint for key '%s'
vi: gặp lỗi khi lấy dấu vân tay ssh cho khóa “%s”

en: either user.signingkey or gpg.ssh.defaultKeyCommand needs to be configured
vi: hoặc là user.signingkey hoặc gpg.ssh.defaultKeyCommand cần được cấu hình

en: gpg.ssh.defaultKeyCommand succeeded but returned no keys: %s %s
vi: gpg.ssh.defaultKeyCommand thành công nhưng lại không trả về khóa nào: %s %s

en: gpg.ssh.defaultKeyCommand failed: %s %s
vi: gpg.ssh.defaultKeyCommand gặp lỗi: %s %s

en: gpg failed to sign the data
vi: gpg gặp lỗi khi ký dữ liệu

en: user.signingKey needs to be set for ssh signing
vi: user.signingKey cần được đặt cho ký ssh

en: failed writing ssh signing key to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi chìa khóa ký ssh vào “%s”

en: failed writing ssh signing key buffer to '%s'
vi: gặp lỗi khi ghi bộ đệm chìa khóa ký ssh vào “%s”

en: ssh-keygen -Y sign is needed for ssh signing (available in openssh version 8.2p1+)
vi: ssh-keygen -Y sign là cần thiết cho ký ssh (sẵn có trong openssh phiên bản 8.2p1+)

en: failed reading ssh signing data buffer from '%s'
vi: gặp lỗi khi đọc bộ đệm dữ liệu chữ ký ssh từ “%s”

en: ignored invalid color '%.*s' in log.graphColors
vi: bỏ qua màu không hợp lệ “%.*s” trong log.graphColors

en: given pattern contains NULL byte (via -f <file>). This is only supported with -P under PCRE v2
vi: mẫu đã cho có chứa NULL byte (qua -f <file>). Điều này chỉ được hỗ trợ với -P dưới PCRE v2

en: '%s': unable to read %s
vi: “%s”: không thể đọc %s

en: '%s': short read
vi: “%s”: đọc ngắn

en: start a working area (see also: git help tutorial)
vi: bắt đầu một vùng làm việc (xem thêm: git help tutorial)

en: work on the current change (see also: git help everyday)
vi: làm việc trên thay đổi hiện tại (xem thêm: git help everyday)

en: examine the history and state (see also: git help revisions)
vi: xem xét lịch sử tình trạng (xem thêm: git help revisions)

en: grow, mark and tweak your common history
vi: thêm, ghi dấu và chỉnh lịch sử chung của bạn

en: collaborate (see also: git help workflows)
vi: làm việc nhóm (xem thêm: git help workflows)

en: Main Porcelain Commands
vi: Các lệnh Porcelain chính

en: Ancillary Commands / Manipulators
vi: Lệnh/thao tác thứ cấp

en: Ancillary Commands / Interrogators
vi: Lệnh/bộ hỏi thứ cấp

en: Interacting with Others
vi: Tương tác với những cái khác

en: Low-level Commands / Manipulators
vi: Lệnh/thao tác ở mức thấp

en: Low-level Commands / Interrogators
vi: Lệnh/bộ hỏi ở mức thấp

en: Low-level Commands / Syncing Repositories
vi: Lệnh/Đồng bộ kho ở mức thấp

en: Low-level Commands / Internal Helpers
vi: Lệnh/Hỗ trợ nội tại ở mức thấp

en: available git commands in '%s'
vi: các lệnh git sẵn có trong thư mục “%s”:

en: git commands available from elsewhere on your $PATH
vi: các lệnh git sẵn có từ một nơi khác trong $PATH của bạn

en: These are common Git commands used in various situations:
vi: Có các lệnh Git chung được sử dụng trong các tình huống khác nhau:

en: The Git concept guides are:
vi: Các chỉ dẫn khái niệm về Git là:

en: External commands
vi: Các lệnh bên ngoài

en: Command aliases
vi: Các bí danh lệnh

en: See 'git help <command>' to read about a specific subcommand
vi: Xem “git help <lệnh>” để đọc các đặc tả của lệnh con

en: '%s' appears to be a git command, but we were not
    able to execute it. Maybe git-%s is broken?
vi: “%s” trông như là một lệnh git, nhưng chúng tôi không
    thể thực thi nó. Có lẽ là lệnh git-%s đã bị hỏng?

en: git: '%s' is not a git command. See 'git --help'.
vi: git: “%s” không phải là một lệnh của git. Xem “git --help”.

en: Uh oh. Your system reports no Git commands at all.
vi: Ối chà. Hệ thống của bạn báo rằng chẳng có lệnh Git nào cả.

en: WARNING: You called a Git command named '%s', which does not exist.
vi: CẢNH BÁO: Bạn đã gọi lệnh Git có tên “%s”, mà nó lại không có sẵn.

en: Continuing under the assumption that you meant '%s'.
vi: Tiếp tục và coi rằng ý bạn là “%s”.

en: Run '%s' instead [y/N]?
vi: Chạy “%s” để thay thế? (y/N)?

en: Continuing in %0.1f seconds, assuming that you meant '%s'.
vi: Tiếp tục trong %0.1f giây,và coi rằng ý bạn là “%s”.

en: 
    The most similar command is | 
    The most similar commands are
vi[0]: 
    Những lệnh giống nhất là

en: git version [<options>]
vi: git version [<các tùy chọn>]

en: 
    Did you mean this? | 
    Did you mean one of these?
vi[0]: 
    Có phải ý bạn là một trong số những cái này không?

en: The '%s' hook was ignored because it's not set as executable.
    You can disable this warning with `git config advice.ignoredHook false`.
vi: Móc “%s” bị bỏ qua bởi vì nó không thể đặt là thực thi được.
    Bạn có thể tắt cảnh báo này bằng “git config advice.ignoredHook false“.

en: Couldn't start hook '%s'
vi: Không thể khởi chạy móc “%s”

en: argument to --packfile must be a valid hash (got '%s')
vi: tham số cho --packfile phải là một giá trị băm hợp lệ (nhận được “%s”)

en: not a git repository
vi: không phải là kho git

en: negative value for http.postBuffer; defaulting to %d
vi: giá trị âm cho http.postBuffer; đặt thành mặc định là %d

en: Delegation control is not supported with cURL < 7.22.0
vi: Điều khiển giao quyền không được hỗ trợ với cURL < 7.22.0

en: Public key pinning not supported with cURL < 7.39.0
vi: Chốt khóa công không được hỗ trợ với cURL < 7.39.0

en: CURLSSLOPT_NO_REVOKE not supported with cURL < 7.44.0
vi: CURLSSLOPT_NO_REVOKE không được hỗ trợ với cURL < 7.44.0

en: Unsupported SSL backend '%s'. Supported SSL backends:
vi: Không hỗ trợ ứng dụng SSL chạy phía sau “%s”. Hỗ trợ ứng dụng SSL chạy phía sau:

en: Could not set SSL backend to '%s': cURL was built without SSL backends
vi: Không thể đặt ứng dụng chạy SSL phía sau “%s”: cURL được biên dịch không có sự hỗ trợ ứng dụng chạy phía sau SSL

en: Could not set SSL backend to '%s': already set
vi: Không thể đặt ứng dụng chạy sau SSL cho “%s”: đã đặt rồi

en: unable to update url base from redirection:
      asked for: %s
       redirect: %s
vi: không thể cập nhật dựa trên cơ sở url từ chuyển hướng:
          hỏi cho: %s
     chuyển hướng: %s

en: Author identity unknown
vi: Chưa biết định danh tác giả

en: Committer identity unknown
vi: Chưa biết định danh người chuyển giao

en: 
    *** Please tell me who you are.
    
    Run
    
      git config --global user.email "you@example.com"
      git config --global user.name "Your Name"
    
    to set your account's default identity.
    Omit --global to set the identity only in this repository.
vi: 
    *** Vui lòng cho biết bạn là ai.
    
    Chạy
    
      git config --global user.email "bạn@ví_dụ.com"
      git config --global user.name "Tên Của Bạn"
    
    để đặt định danh mặc định cho tài khoản của bạn.
    Bỏ tùy chọn --global nếu chỉ định danh riêng cho kho này.

en: no email was given and auto-detection is disabled
vi: không đưa ra địa chỉ thư điện tử và auto-detection bị tắt

en: unable to auto-detect email address (got '%s')
vi: không thể tự dò tìm địa chỉ thư điện tử (nhận “%s”)

en: no name was given and auto-detection is disabled
vi: chưa chỉ ra tên và tự-động-dò-tìm bị tắt

en: unable to auto-detect name (got '%s')
vi: không thể dò-tìm-tự động tên (đã nhận “%s”)

en: empty ident name (for <%s>) not allowed
vi: không cho phép tên định danh là rỗng (cho <%s>)

en: name consists only of disallowed characters: %s
vi: tên chỉ được phép bao gồm các ký tự sau: %s

en: expected 'tree:<depth>'
vi: cần “tree:<depth>”

en: sparse:path filters support has been dropped
vi: việc hỗ trợ bộ lọc sparse:đường/dẫn đã bị bỏ

en: '%s' for 'object:type=<type>' is not a valid object type
vi: “%s” dành cho “object:type=<type>” không phải là kiểu đối tượng hợp lệ

en: invalid filter-spec '%s'
vi: đặc tả bộ lọc không hợp lệ “%s”

en: must escape char in sub-filter-spec: '%c'
vi: phải thoát char trong sub-filter-spec: “%c”

en: expected something after combine:
vi: mong đợi một cái gì đó sau khi kết hợp:

en: multiple filter-specs cannot be combined
vi: không thể tổ hợp nhiều đặc tả kiểu lọc

en: unable to upgrade repository format to support partial clone
vi: không thể nâng cấp định định dạng kho chứa để hỗ trợ nhân bản cục bộ

en: args
vi: các_tham_số

en: object filtering
vi: lọc đối tượng

en: unable to access sparse blob in '%s'
vi: không thể truy cập các blob rải rác trong “%s”

en: unable to parse sparse filter data in %s
vi: không thể phân tích dữ liệu bộ lọc rải rác trong %s

en: entry '%s' in tree %s has tree mode, but is not a tree
vi: mục “%s” trong cây %s có nút cây, nhưng không phải là một cây

en: entry '%s' in tree %s has blob mode, but is not a blob
vi: mục “%s” trong cây %s có nút blob, nhưng không phải là một blob

en: unable to load root tree for commit %s
vi: không thể tải cây gốc cho lần chuyển giao “%s”

en: Unable to create '%s.lock': %s.
    
    Another git process seems to be running in this repository, e.g.
    an editor opened by 'git commit'. Please make sure all processes
    are terminated then try again. If it still fails, a git process
    may have crashed in this repository earlier:
    remove the file manually to continue.
vi: Không thể tạo “%s.lock”: %s.
    
    Tiến trình git khác có lẽ đang chạy ở kho này, ví dụ
    một trình soạn thảo được mở bởi “git commit”. Vui lòng chắc chắn
    rằng mọi tiến trình đã chấm dứt và sau đó thử lại. Nếu vẫn lỗi,
    một tiến trình git có lẽ đã đổ vỡ khi thực hiện ở kho này trước đó:
    gõ bỏ tập tin một cách thủ công để tiếp tục.

en: Unable to create '%s.lock': %s
vi: Không thể tạo “%s.lock”: %s

en: unexpected line: '%s'
vi: dòng không cần: “%s”

en: expected flush after ls-refs arguments
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau tham số ls-refs (liệt kê tham chiếu)

en: quoted CRLF detected
vi: phát hiện CRLF được trích dẫn

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
      %s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
      %s

en: Failed to merge submodule %s (not checked out)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (không lấy ra được)

en: Failed to merge submodule %s (commits not present)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (lần chuyển giao không hiện diện)

en: Failed to merge submodule %s (commits don't follow merge-base)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (lần chuyển giao không theo sau nền-hòa-trộn)

en: Note: Fast-forwarding submodule %s to %s
vi: Chú ý: Chuyển-tiếp-nhanh mô-đun-con “%s” sang “%s”

en: Failed to merge submodule %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s”

en: Failed to merge submodule %s, but a possible merge resolution exists:
    %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s”, nhưng có cách giải quyết:
    %s

en: If this is correct simply add it to the index for example
    by using:
    
      git update-index --cacheinfo 160000 %s "%s"
    
    which will accept this suggestion.
vi: Nếu đây là đúng đơn giản thêm nó vào mục lục ví dụ
    bằng cách dùng:
    
      git update-index --cacheinfo 160000 %s "%s"
    
    cái mà sẽ chấp nhận gợi ý này.

en: Failed to merge submodule %s, but multiple possible merges exist:
    %s
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s”, nhưng có nhiều cách giải quyết:
    %s

en: Failed to execute internal merge
vi: Gặp lỗi khi thực hiện trộn nội bộ

en: Unable to add %s to database
vi: Không thể thêm %s vào cơ sở dữ liệu

en: Auto-merging %s
vi: Tự-động-hòa-trộn %s

en: CONFLICT (implicit dir rename): Existing file/dir at %s in the way of implicit directory rename(s) putting the following path(s) there: %s.
vi: XUNG ĐỘT: (ngầm đổi tên thư mục): Tập tin/thư mục đã sẵn có tại %s theo cách của các đổi tên thư mục ngầm đặt (các) đường dẫn sau ở đây: %s.

en: CONFLICT (implicit dir rename): Cannot map more than one path to %s; implicit directory renames tried to put these paths there: %s
vi: XUNG ĐỘT: (ngầm đổi tên thư mục): Không thể ánh xạ một đường dẫn thành %s; các đổi tên thư mục ngầm cố đặt các đường dẫn ở đây: %s

en: CONFLICT (directory rename split): Unclear where to rename %s to; it was renamed to multiple other directories, with no destination getting a majority of the files.
vi: XUNG ĐỘT: (thư mục đổi tên chia tách): Không rõ ràng nơi để đổi tên %s thành; nó đã bị đổi tên thành nhiều thư mục khác, với không đích đến nhận một phần nhiều của các tập tin.

en: WARNING: Avoiding applying %s -> %s rename to %s, because %s itself was renamed.
vi: CẢNH BÁO: tránh áp dụng %s -> %s đổi thên thành %s, bởi vì bản thân %s cũng bị đổi tên.

en: Path updated: %s added in %s inside a directory that was renamed in %s; moving it to %s.
vi: Đường dẫn đã được cập nhật: %s được thêm vào trong %s bên trong một thư mục đã được đổi tên trong %s; di chuyển nó đến %s.

en: Path updated: %s renamed to %s in %s, inside a directory that was renamed in %s; moving it to %s.
vi: Đường dẫn đã được cập nhật: %s được đổi tên thành %s trong %s, bên trong một thư mục đã được đổi tên trong %s; di chuyển nó đến %s.

en: CONFLICT (file location): %s added in %s inside a directory that was renamed in %s, suggesting it should perhaps be moved to %s.
vi: XUNG ĐỘT (vị trí tệp): %s được thêm vào trong %s trong một thư mục đã được đổi tên thành %s, đoán là nó nên được di chuyển đến %s.

en: CONFLICT (file location): %s renamed to %s in %s, inside a directory that was renamed in %s, suggesting it should perhaps be moved to %s.
vi: XUNG ĐỘT (vị trí tệp): %s được đổi tên thành %s trong %s, bên trong một thư mục đã được đổi tên thành %s, đoán là nó nên được di chuyển đến %s.

en: CONFLICT (rename/rename): %s renamed to %s in %s and to %s in %s.
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/đổi-tên): Đổi tên %s->%s trong %s và thành %s trong %s.

en: CONFLICT (rename involved in collision): rename of %s -> %s has content conflicts AND collides with another path; this may result in nested conflict markers.
vi: XUNG ĐỘT (đổi tên liên quan đến va chạm): đổi tên %s -> %s xung đột nội dung VÀ va chạm với một đường dẫn khác; điều này có thể dẫn đến tạo ra các xung đột lồng nhau.

en: CONFLICT (rename/delete): %s renamed to %s in %s, but deleted in %s.
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/xóa): Đổi tên %s->%s trong %s, nhưng lại bị xóa trong %s.

en: cannot read object %s
vi: không thể đọc đối tượng %s

en: object %s is not a blob
vi: đối tượng %s không phải là một blob

en: CONFLICT (file/directory): directory in the way of %s from %s; moving it to %s instead.
vi: XUNG ĐỘT (tập tin/thư mục): thư mục theo cách của %s từ %s; thay vào đó, di chuyển nó đến %s.

en: CONFLICT (distinct types): %s had different types on each side; renamed both of them so each can be recorded somewhere.
vi: XUNG ĐỘT (các kiểu riêng biệt): %s có các kiểu khác nhau ở mỗi bên; đã đổi tên cả hai trong số chúng để mỗi cái có thể được ghi lại ở đâu đó.

en: CONFLICT (distinct types): %s had different types on each side; renamed one of them so each can be recorded somewhere.
vi: XUNG ĐỘT (các kiểu riêng biệt): %s có các loại khác nhau ở mỗi bên; đã đổi tên một trong số chúng để mỗi cái có thể được ghi lại ở đâu đó.

en: content
vi: nội dung

en: add/add
vi: thêm/thêm

en: submodule
vi: mô-đun-con

en: CONFLICT (%s): Merge conflict in %s
vi: XUNG ĐỘT (%s): Xung đột hòa trộn trong %s

en: CONFLICT (modify/delete): %s deleted in %s and modified in %s.  Version %s of %s left in tree.
vi: XUNG ĐỘT (sửa/xóa): %s bị xóa trong %s và sửa trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree).

en: Note: %s not up to date and in way of checking out conflicted version; old copy renamed to %s
vi: Lưu ý: %s không được cập nhật và theo cách lấy ra phiên bản xung đột; bản sao cũ được đổi tên thành %s

note: TRANSLATORS: The %s arguments are: 1) tree hash of a merge base, and 2-3) the trees for the two trees we're merging.
en: collecting merge info failed for trees %s, %s, %s
vi: thu thập thông tin hòa trộn gặp lỗi cho cây %s, %s, %s

en: (bad commit)
vi: (commit sai)

en: add_cacheinfo failed for path '%s'; merge aborting.
vi: add_cacheinfo gặp lỗi đối với đường dẫn “%s”; việc hòa trộn bị bãi bỏ.

en: add_cacheinfo failed to refresh for path '%s'; merge aborting.
vi: add_cacheinfo gặp lỗi khi làm mới đối với đường dẫn “%s”; việc hòa trộn bị bãi bỏ.

en: failed to create path '%s'%s
vi: gặp lỗi khi tạo đường dẫn “%s”%s

en: Removing %s to make room for subdirectory
vi: Gỡ bỏ %s để tạo chỗ (room) cho thư mục con

en: : perhaps a D/F conflict?
vi: : có lẽ là một xung đột D/F?

en: refusing to lose untracked file at '%s'
vi: từ chối đóng tập tin không được theo dõi tại “%s”

en: blob expected for %s '%s'
vi: mong đợi đối tượng blob cho %s “%s”

en: failed to open '%s': %s
vi: gặp lỗi khi mở “%s”: %s

en: failed to symlink '%s': %s
vi: gặp lỗi khi tạo liên kết mềm (symlink) “%s”: %s

en: do not know what to do with %06o %s '%s'
vi: không hiểu phải làm gì với %06o %s “%s”

en: Fast-forwarding submodule %s to the following commit:
vi: Chuyển-tiếp-nhanh mô-đun-con “%s” đến lần chuyển giao sau đây:

en: Fast-forwarding submodule %s
vi: Chuyển-tiếp-nhanh mô-đun-con “%s”

en: Failed to merge submodule %s (merge following commits not found)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (không tìm thấy các lần chuyển giao theo sau hòa trộn)

en: Failed to merge submodule %s (not fast-forward)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (không chuyển tiếp nhanh được)

en: Found a possible merge resolution for the submodule:
vi: Tìm thấy một giải pháp hòa trộn có thể cho mô-đun-con:

en: Failed to merge submodule %s (multiple merges found)
vi: Gặp lỗi khi hòa trộn mô-đun-con “%s” (thấy nhiều hòa trộn đa trùng)

en: Error: Refusing to lose untracked file at %s; writing to %s instead.
vi: Lỗi: từ chối đóng tập tin không được theo dõi tại “%s”; thay vào đó ghi vào %s.

en: CONFLICT (%s/delete): %s deleted in %s and %s in %s. Version %s of %s left in tree.
vi: XUNG ĐỘT (%s/xóa): %s bị xóa trong %s và %s trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree).

en: CONFLICT (%s/delete): %s deleted in %s and %s to %s in %s. Version %s of %s left in tree.
vi: XUNG ĐỘT (%s/xóa): %s bị xóa trong %s và %s đến %s trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree).

en: CONFLICT (%s/delete): %s deleted in %s and %s in %s. Version %s of %s left in tree at %s.
vi: XUNG ĐỘT (%s/xóa): %s bị xóa trong %s và %s trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree) tại %s.

en: CONFLICT (%s/delete): %s deleted in %s and %s to %s in %s. Version %s of %s left in tree at %s.
vi: XUNG ĐỘT (%s/xóa): %s bị xóa trong %s và %s đến %s trong %s. Phiên bản %s của %s còn lại trong cây (tree) tại %s.

en: rename
vi: đổi tên

en: renamed
vi: đã đổi tên

en: Refusing to lose dirty file at %s
vi: Từ chối đóng tập tin không được theo dõi tại “%s”

en: Refusing to lose untracked file at %s, even though it's in the way.
vi: Từ chối đóng tập tin không được theo dõi tại “%s”, ngay cả khi nó ở trên đường.

en: CONFLICT (rename/add): Rename %s->%s in %s.  Added %s in %s
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/thêm): Đổi tên %s->%s trong %s. %s được thêm trong %s

en: %s is a directory in %s adding as %s instead
vi: %s là một thư mục trong %s thay vào đó thêm vào như là %s

en: Refusing to lose untracked file at %s; adding as %s instead
vi: Từ chối đóng tập tin không được theo dõi tại “%s”; thay vào đó đang thêm thành %s

en: CONFLICT (rename/rename): Rename "%s"->"%s" in branch "%s" rename "%s"->"%s" in "%s"%s
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/đổi-tên): Đổi tên "%s"->"%s" trong nhánh "%s" đổi tên "%s"->"%s" trong "%s"%s

en:  (left unresolved)
vi:  (cần giải quyết)

en: CONFLICT (rename/rename): Rename %s->%s in %s. Rename %s->%s in %s
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/đổi-tên): Đổi tên %s->%s trong %s. Đổi tên %s->%s trong %s

en: CONFLICT (directory rename split): Unclear where to place %s because directory %s was renamed to multiple other directories, with no destination getting a majority of the files.
vi: XUNG ĐỘT: (thư mục đổi tên chia tách): Không rõ ràng để đặt địa điểm %s bởi vì thư mục %s đã bị đổi tên thành nhiều thư mục khác, với không đích đến nhận một phần nhiều của các tập tin.

en: CONFLICT (rename/rename): Rename directory %s->%s in %s. Rename directory %s->%s in %s
vi: XUNG ĐỘT (đổi-tên/đổi-tên): Đổi tên thư mục %s->%s trong %s. Đổi tên thư mục %s->%s trong %s

en: modify
vi: sửa đổi

en: modified
vi: đã sửa

en: Skipped %s (merged same as existing)
vi: Đã bỏ qua %s (đã có sẵn lần hòa trộn này)

en: Adding as %s instead
vi: Thay vào đó thêm vào %s

en: Removing %s
vi: Đang xóa %s

en: file/directory
vi: tập-tin/thư-mục

en: directory/file
vi: thư-mục/tập-tin

en: CONFLICT (%s): There is a directory with name %s in %s. Adding %s as %s
vi: XUNG ĐỘT (%s): Ở đây không có thư mục nào có tên %s trong %s. Thêm %s như là %s

en: Adding %s
vi: Thêm "%s"

en: CONFLICT (add/add): Merge conflict in %s
vi: XUNG ĐỘT (thêm/thêm): Xung đột hòa trộn trong %s

en: merging of trees %s and %s failed
vi: hòa trộn các cây %s và %s gặp lỗi

en: Merging:
vi: Đang trộn:

en: found %u common ancestor: | found %u common ancestors:
vi[0]: tìm thấy %u tổ tiên chung:

en: merge returned no commit
vi: hòa trộn không trả về lần chuyển giao nào

en: Could not parse object '%s'
vi: Không thể phân tích đối tượng “%s”

en: failed to read the cache
vi: gặp lỗi khi đọc bộ nhớ đệm

en: multi-pack-index OID fanout is of the wrong size
vi: fanout OID nhiều gói chỉ mục có kích thước sai

en: multi-pack-index file %s is too small
vi: tập tin đồ thị multi-pack-index %s quá nhỏ

en: multi-pack-index signature 0x%08x does not match signature 0x%08x
vi: chữ ký multi-pack-index 0x%08x không khớp chữ ký 0x%08x

en: multi-pack-index version %d not recognized
vi: không nhận ra phiên bản %d của multi-pack-index

en: multi-pack-index hash version %u does not match version %u
vi: phiên bản băm multi-pack-index %u không khớp phiên bản %u

en: multi-pack-index missing required pack-name chunk
vi: multi-pack-index thiếu mảnh pack-name cần thiết

en: multi-pack-index missing required OID fanout chunk
vi: multi-pack-index thiếu mảnh OID fanout cần thiết

en: multi-pack-index missing required OID lookup chunk
vi: multi-pack-index thiếu mảnh OID lookup cần thiết

en: multi-pack-index missing required object offsets chunk
vi: multi-pack-index thiếu mảnh các khoảng bù đối tượng cần thiết

en: multi-pack-index pack names out of order: '%s' before '%s'
vi: các tên gói multi-pack-index không đúng thứ tự: “%s” trước “%s”

en: bad pack-int-id: %u (%u total packs)
vi: pack-int-id sai: %u (%u các gói tổng)

en: multi-pack-index stores a 64-bit offset, but off_t is too small
vi: multi-pack-index lưu trữ một khoảng bù 64-bít, nhưng off_t là quá nhỏ

en: failed to add packfile '%s'
vi: gặp lỗi khi thêm tập tin gói “%s”

en: failed to open pack-index '%s'
vi: gặp lỗi khi mở pack-index “%s”

en: failed to locate object %d in packfile
vi: gặp lỗi khi phân bổ đối tượng “%d” trong tập tin gói

en: cannot store reverse index file
vi: không thể lưu trữ tập tin ghi mục lục đảo ngược

en: could not parse line: %s
vi: không thể phân tích cú pháp dòng: %s

en: malformed line: %s
vi: dòng dị hình: %s

en: ignoring existing multi-pack-index; checksum mismatch
vi: bỏ qua multi-pack-index sẵn có; tổng kiểm không khớp

en: could not load pack
vi: không thể tải gói

en: could not open index for %s
vi: không thể mở mục lục cho %s

en: Adding packfiles to multi-pack-index
vi: Đang thêm tập tin gói từ multi-pack-index

en: unknown preferred pack: '%s'
vi: không hiểu "preferred pack": %s

en: cannot select preferred pack %s with no objects
vi: không thể chọn gói ưa dùng %s với không đối tượng nào

en: did not see pack-file %s to drop
vi: đã không thấy tập tin gói %s để mà xóa

en: preferred pack '%s' is expired
vi: "preferred pack" “%s” đã hết hạn

en: no pack files to index.
vi: không có tập tin gói để đánh mục lục.

en: refusing to write multi-pack .bitmap without any objects
vi: từ chối ghi “multi-pack bitmap” mà không có bất kỳ đối tượng nào

en: could not write multi-pack bitmap
vi: không thể ghi “multi-pack bitmap”

en: could not write multi-pack-index
vi: không thể ghi “multi-pack-index”

en: failed to clear multi-pack-index at %s
vi: gặp lỗi khi xóa multi-pack-index tại %s

en: multi-pack-index file exists, but failed to parse
vi: đã có tập tin multi-pack-index, nhưng gặp lỗi khi phân tích cú pháp

en: incorrect checksum
vi: tổng kiểm không đúng

en: Looking for referenced packfiles
vi: Đang khóa cho các gói bị tham chiếu

en: oid fanout out of order: fanout[%d] = %<PRIx32> > %<PRIx32> = fanout[%d]
vi: fanout cũ sai thứ tự: fanout[%d] = %<PRIx32> > %<PRIx32> = fanout[%d]

en: the midx contains no oid
vi: midx chẳng chứa oid nào

en: Verifying OID order in multi-pack-index
vi: Thẩm tra thứ tự OID trong multi-pack-index

en: oid lookup out of order: oid[%d] = %s >= %s = oid[%d]
vi: lookup cũ sai thứ tự: oid[%d] = %s >= %s = oid[%d]

en: Sorting objects by packfile
vi: Đang sắp xếp các đối tượng theo tập tin gói

en: Verifying object offsets
vi: Đang thẩm tra các khoảng bù đối tượng

en: failed to load pack entry for oid[%d] = %s
vi: gặp lỗi khi tải mục gói cho oid[%d] = %s

en: failed to load pack-index for packfile %s
vi: gặp lỗi khi tải pack-index cho tập tin gói %s

en: incorrect object offset for oid[%d] = %s: %<PRIx64> != %<PRIx64>
vi: khoảng bù đối tượng không đúng cho oid[%d] = %s: %<PRIx64> != %<PRIx64>

en: Counting referenced objects
vi: Đang đếm các đối tượng được tham chiếu

en: Finding and deleting unreferenced packfiles
vi: Đang tìm và xóa các gói không được tham chiếu

en: could not start pack-objects
vi: không thể lấy thông tin thống kê về các đối tượng gói

en: could not finish pack-objects
vi: không thể hoàn thiện các đối tượng gói

en: unable to create lazy_dir thread: %s
vi: không thể tạo tuyến lazy_dir: %s

en: unable to create lazy_name thread: %s
vi: không thể tạo tuyến lazy_name: %s

en: unable to join lazy_name thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến lazy_name: %s

en: You have not concluded your previous notes merge (%s exists).
    Please, use 'git notes merge --commit' or 'git notes merge --abort' to commit/abort the previous merge before you start a new notes merge.
vi: Bạn đã chưa hoàn tất hòa trộn ghi chú trước đây (%s vẫn còn).
    Vui lòng dùng “git notes merge --commit” hay “git notes merge --abort” để chuyển giao hay bãi bỏ lần hòa trộn trước đây và bắt đầu một hòa trộn ghi chú mới.

en: You have not concluded your notes merge (%s exists).
vi: Bạn chưa kết thúc việc hòa trộn ghi chú (%s vẫn tồn tại).

en: Cannot commit uninitialized/unreferenced notes tree
vi: Không thể chuyển giao cây ghi chú chưa được khởi tạo hoặc không được tham chiếu

en: Bad notes.rewriteMode value: '%s'
vi: Giá trị notes.rewriteMode sai: “%s”

en: Refusing to rewrite notes in %s (outside of refs/notes/)
vi: Từ chối ghi đè ghi chú trong %s (nằm ngoài refs/notes/)

note: TRANSLATORS: The first %s is the name of the environment variable, the second %s is its value.
en: Bad %s value: '%s'
vi: Giá trị %s sai: “%s”

en: object directory %s does not exist; check .git/objects/info/alternates
vi: thư mục đối tượng %s không tồn tại; kiểm tra .git/objects/info/alternates

en: unable to normalize alternate object path: %s
vi: không thể thường hóa đường dẫn đối tượng thay thế: “%s”

en: %s: ignoring alternate object stores, nesting too deep
vi: %s: đang bỏ qua kho đối tượng thay thế, lồng nhau quá sâu

en: unable to normalize object directory: %s
vi: không thể chuẩn hóa thư mục đối tượng: “%s”

en: unable to fdopen alternates lockfile
vi: không thể fdopen tập tin khóa thay thế

en: unable to read alternates file
vi: không thể đọc tập tin thay thế

en: unable to move new alternates file into place
vi: không thể di chuyển tập tin thay thế vào chỗ

en: path '%s' does not exist
vi: đường dẫn “%s” không tồn tại

en: reference repository '%s' as a linked checkout is not supported yet.
vi: kho tham chiếu “%s” như là lấy ra liên kết vẫn chưa được hỗ trợ.

en: reference repository '%s' is not a local repository.
vi: kho tham chiếu “%s” không phải là một kho nội bộ.

en: reference repository '%s' is shallow
vi: kho tham chiếu “%s” là nông

en: reference repository '%s' is grafted
vi: kho tham chiếu “%s” bị cấy ghép

en: could not find object directory matching %s
vi: không thể tìm thấy thư mục đối tượng khớp với “%s”

en: invalid line while parsing alternate refs: %s
vi: dòng không hợp lệ trong khi phân tích các tham chiếu thay thế: %s

en: attempting to mmap %<PRIuMAX> over limit %<PRIuMAX>
vi: đang cố để mmap %<PRIuMAX> vượt quá giới hạn %<PRIuMAX>

en: mmap failed%s
vi: mmap gặp lỗi%s

en: object file %s is empty
vi: tập tin đối tượng %s trống rỗng

en: corrupt loose object '%s'
vi: đối tượng mất hỏng “%s”

en: garbage at end of loose object '%s'
vi: gặp rác tại cuối của đối tượng bị mất “%s”

en: unable to parse %s header
vi: không thể phân tích phần đầu của “%s”

en: invalid object type
vi: kiểu đối tượng không hợp lệ

en: unable to unpack %s header
vi: không thể giải gói phần đầu %s

en: header for %s too long, exceeds %d bytes
vi: phần đầu cho %s quá dài, vượt quá %d byte

en: failed to read object %s
vi: gặp lỗi khi đọc đối tượng “%s”

en: replacement %s not found for %s
vi: c%s thay thế không được tìm thấy cho %s

en: loose object %s (stored in %s) is corrupt
vi: đối tượng mất %s (được lưu trong %s) bị hỏng

en: packed object %s (stored in %s) is corrupt
vi: đối tượng đã đóng gói %s (được lưu trong %s) bị hỏng

en: unable to write file %s
vi: không thể ghi tập tin %s

en: unable to set permission to '%s'
vi: không thể đặt quyền thành “%s”

en: file write error
vi: lỗi ghi tập tin

en: error when closing loose object file
vi: gặp lỗi trong khi đóng tập tin đối tượng

en: insufficient permission for adding an object to repository database %s
vi: không đủ thẩm quyền để thêm một đối tượng vào cơ sở dữ liệu kho chứa %s

en: unable to create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: unable to write loose object file
vi: không thể ghi tập tin đối tượng đã mất

en: unable to deflate new object %s (%d)
vi: không thể xả nén đối tượng mới %s (%d)

en: deflateEnd on object %s failed (%d)
vi: deflateEnd trên đối tượng %s gặp lỗi (%d)

en: confused by unstable object source data for %s
vi: chưa rõ ràng baowir dữ liệu nguồn đối tượng không ổn định cho %s

en: cannot read object for %s
vi: không thể đọc đối tượng cho %s

en: corrupt commit
vi: lần chuyển giao sai hỏng

en: corrupt tag
vi: thẻ sai hỏng

en: read error while indexing %s
vi: gặp lỗi đọc khi đánh mục lục %s

en: short read while indexing %s
vi: không đọc ngắn khi đánh mục lục %s

en: %s: failed to insert into database
vi: %s: gặp lỗi khi thêm vào cơ sở dữ liệu

en: %s: unsupported file type
vi: %s: kiểu tập tin không được hỗ trợ

en: %s is not a valid '%s' object
vi: %s không phải là một đối tượng “%s” hợp lệ

en: unable to open %s
vi: không thể mở %s

en: hash mismatch for %s (expected %s)
vi: mã băm không khớp cho %s (cần %s)

en: unable to mmap %s
vi: không thể mmap %s

en: unable to unpack header of %s
vi: không thể giải gói phần đầu của “%s”

en: unable to parse header of %s
vi: không thể phân tích phần đầu của “%s”

en: unable to unpack contents of %s
vi: không thể giải gói nội dung của “%s”

note: TRANSLATORS: This is a line of ambiguous object output shown when we cannot look up or parse the object in question. E.g. "deadbeef [bad object]".
en: %s [bad object]
vi: %s [đối tượng sai.]

note: TRANSLATORS: This is a line of ambiguous commit object output. E.g.: * "deadbeef commit 2021-01-01 - Some Commit Message"
en: %s commit %s - %s
vi: %s lần chuyển giao %s - %s

note: TRANSLATORS: This is a line of ambiguous tag object output. E.g.: * "deadbeef tag 2022-01-01 - Some Tag Message" The second argument is the YYYY-MM-DD found in the tag. The third argument is the "tag" string from object.c.
en: %s tag %s - %s
vi: %s thẻ %s - %s

note: TRANSLATORS: This is a line of ambiguous tag object output where we couldn't parse the tag itself. E.g.: * "deadbeef [bad tag, could not parse it]"
en: %s [bad tag, could not parse it]
vi: %s [thẻ sai, không thể phân tích cú pháp nó]

en: short object ID %s is ambiguous
vi: mã đối tượng dạng rút gọn %s chưa rõ ràng

note: TRANSLATORS: The argument is the list of ambiguous objects composed in show_ambiguous_object(). See its "TRANSLATORS" comments for details.
en: The candidates are:
    %s
vi: Các ứng cử là:
    %s

en: Git normally never creates a ref that ends with 40 hex characters
    because it will be ignored when you just specify 40-hex. These refs
    may be created by mistake. For example,
    
      git switch -c $br $(git rev-parse ...)
    
    where "$br" is somehow empty and a 40-hex ref is created. Please
    examine these refs and maybe delete them. Turn this message off by
    running "git config advice.objectNameWarning false"
vi: Git thường không bao giờ tạo tham chiếu mà nó kết thúc với 40 ký tự hex
    bởi vì nó sẽ bị bỏ qua khi bạn chỉ định 40-hex. Những tham chiếu này
    có lẽ được tạo ra bởi một sai sót nào đó. Ví dụ,
    
      git switch -c $br $(git rev-parse …)
    
    với "$br" không hiểu lý do vì sao trống rỗng và một tham chiếu 40-hex được tạo ra.
    Xin hãy kiểm tra những tham chiếu này và có thể xóa chúng đi. Tắt lời nhắn này
    bằng cách chạy lệnh "git config advice.objectNameWarning false"

en: log for '%.*s' only goes back to %s
vi: nhật ký cho “%.*s” chỉ trở lại đến %s

en: log for '%.*s' only has %d entries
vi: nhật ký cho “%.*s” chỉ có %d mục

en: path '%s' exists on disk, but not in '%.*s'
vi: đường dẫn “%s” có ở trên đĩa, nhưng không trong “%.*s”

en: path '%s' exists, but not '%s'
    hint: Did you mean '%.*s:%s' aka '%.*s:./%s'?
vi: đường dẫn “%s” tồn tại, nhưng không phải “%s”
    gợi ý: Có phải ý bạn là “%.*s:%s” aka “%.*s:./%s”?

en: path '%s' does not exist in '%.*s'
vi: đường dẫn “%s” không tồn tại trong “%.*s”

en: path '%s' is in the index, but not at stage %d
    hint: Did you mean ':%d:%s'?
vi: đường dẫn “%s” nằm trong chỉ mục, nhưng không phải ở giai đoạn %d
    gợi ý: Có phải ý bạn là “:%d:%s”?

en: path '%s' is in the index, but not '%s'
    hint: Did you mean ':%d:%s' aka ':%d:./%s'?
vi: đường dẫn “%s” nằm trong chỉ mục, nhưng không phải “%s”
    gợi ý: Có phải ý bạn là “:% d:%s “ aka “:%d:./%s”?

en: path '%s' exists on disk, but not in the index
vi: đường dẫn “%s” tồn tại trên đĩa, nhưng không có trong chỉ mục

en: path '%s' does not exist (neither on disk nor in the index)
vi: đường dẫn “%s” không tồn tại (không trên đĩa cũng không trong mục lục)

en: relative path syntax can't be used outside working tree
vi: cú pháp đường dẫn tương đối không thể thể dùng ngoài cây làm việc

en: <object>:<path> required, only <object> '%s' given
vi: <object>:<path> cần cả hai, nhưng chỉ <object> '%s' được đưa ra

en: invalid object name '%.*s'.
vi: “%.*s” không phải là tên đối tượng hợp lệ.

en: invalid object type "%s"
vi: kiểu đối tượng "%s" không hợp lệ

en: object %s is a %s, not a %s
vi: đối tượng %s là một %s, không phải là một %s

en: object %s has unknown type id %d
vi: đối tượng %s có mã kiểu %d chưa biết

en: unable to parse object: %s
vi: không thể phân tích đối tượng: “%s”

en: hash mismatch %s
vi: mã băm không khớp %s

en: multi-pack bitmap is missing required reverse index
vi: ánh xạ multi-pack thiếu mục lục để dành cần thiết

en: could not open pack %s
vi: không thể mở gói “%s”

en: preferred pack (%s) is invalid
vi: "preferred pack" (%s) không hợp lệ

en: could not find %s in pack %s at offset %<PRIuMAX>
vi: không thể tìm thấy %s trong gói “%s” tại vị trí %<PRIuMAX>

en: mtimes file %s is too small
vi: tập tin mtimes %s quá nhỏ

en: mtimes file %s has unknown signature
vi: tập tin mtimes %s có chữ ký chưa biết

en: mtimes file %s has unsupported version %<PRIu32>
vi: tệp mtimes %s có phiên bản không được hỗ trợ %<PRIu32>

en: mtimes file %s has unsupported hash id %<PRIu32>
vi: tập tin mtimes %s có mã băm không được hỗ trợ %<PRIu32>

en: mtimes file %s is corrupt
vi: tập tin mtimes %s bị hỏng

en: reverse-index file %s is too small
vi: tập tin reverse-index %s quá nhỏ

en: reverse-index file %s is corrupt
vi: tập tin reverse-index %s bị hỏng

en: reverse-index file %s has unknown signature
vi: tập tin reverse-index %s có chữ ký chưa biết

en: reverse-index file %s has unsupported version %<PRIu32>
vi: tệp chỉ mục ngược %s có phiên bản không được hỗ trợ %<PRIu32>

en: reverse-index file %s has unsupported hash id %<PRIu32>
vi: tệp chỉ mục ngược %s có id mã băm không được hỗ trợ %<PRIu32>

en: cannot both write and verify reverse index
vi: không thể cùng lúc đọc và xác minh được bảng mục lục đảo ngược

en: could not stat: %s
vi: không thể lấy thông tin thống kê: %s

en: failed to make %s readable
vi: gặp lỗi làm cho %s đọc được

en: could not write '%s' promisor file
vi: không thể ghi tập tin promisor “%s”

en: offset before end of packfile (broken .idx?)
vi: vị trí tương đối trước điểm kết thúc của tập tin gói (.idx hỏng à?)

en: packfile %s cannot be mapped%s
vi: tập tin gói %s không thể được ánh xạ %s

en: offset before start of pack index for %s (corrupt index?)
vi: vị trí tương đối nằm trước chỉ mục gói cho %s (mục lục bị hỏng à?)

en: offset beyond end of pack index for %s (truncated index?)
vi: vị trí tương đối vượt quá cuối của chỉ mục gói cho %s (mục lục bị cắt cụt à?)

en: malformed expiration date '%s'
vi: ngày tháng hết hạn dị hình “%s”

en: option `%s' expects "always", "auto", or "never"
vi: tùy chọn “%s” cần "always", "auto", hoặc "never"

en: malformed object name '%s'
vi: tên đối tượng dị hình “%s”

en: option `%s' expects "%s" or "%s"
vi: tùy chọn “%s” cần "%s" hoặc "%s"

en: %s requires a value
vi: “%s” yêu cầu một giá trị

en: %s is incompatible with %s
vi: %s là xung khắc với %s

en: %s : incompatible with something else
vi: %s : xung khắc với các cái khác

en: %s takes no value
vi: %s k nhận giá trị

en: %s isn't available
vi: %s không sẵn có

en: %s expects a non-negative integer value with an optional k/m/g suffix
vi: %s cần một giá trị dạng số không âm với một hậu tố tùy chọn k/m/g

en: ambiguous option: %s (could be --%s%s or --%s%s)
vi: tùy chọn chưa rõ rang: %s (nên là --%s%s hay --%s%s)

en: did you mean `--%s` (with two dashes)?
vi: có phải ý bạn là “--%s“ (với hai dấu gạch ngang)?

en: alias of --%s
vi: bí danh của --%s

en: unknown option `%s'
vi: không hiểu tùy chọn “%s”

en: unknown switch `%c'
vi: không hiểu tùy chọn “%c”

en: unknown non-ascii option in string: `%s'
vi: không hiểu tùy chọn non-ascii trong chuỗi: “%s”

en: ...
vi: …

en: usage: %s
vi: cách dùng: %s

note: TRANSLATORS: the colon here should align with the one in "usage: %s" translation.
en:    or: %s
vi:      hoặc: %s

en: -NUM
vi: -SỐ

en: expiry-date
vi: ngày hết hạn

en: no-op (backward compatibility)
vi: no-op (tương thích ngược)

en: be more verbose
vi: chi tiết hơn nữa

en: be more quiet
vi: im lặng hơn nữa

en: use <n> digits to display object names
vi: sử dụng <n> chữ số để hiển thị tên đối tượng

en: how to strip spaces and #comments from message
vi: làm thế nào để cắt bỏ khoảng trắng và #ghichú từ mẩu tin nhắn

en: read pathspec from file
vi: đọc đặc tả đường dẫn từ tập tin

en: with --pathspec-from-file, pathspec elements are separated with NUL character
vi: với --pathspec-from-file, các phần tử đặc tả đường dẫn bị ngăn cách bởi ký tự NULL

en: Could not make %s writable by group
vi: Không thể làm %s được ghi bởi nhóm

en: Escape character '\' not allowed as last character in attr value
vi: Ký tự thoát chuỗi “\” không được phép là ký tự cuối trong giá trị thuộc tính

en: Only one 'attr:' specification is allowed.
vi: Chỉ có một đặc tả “attr:” là được phép.

en: attr spec must not be empty
vi: đặc tả attr phải không được để trống

en: invalid attribute name %s
vi: tên thuộc tính không hợp lệ %s

en: global 'glob' and 'noglob' pathspec settings are incompatible
vi: các cài đặt đặc tả đường dẫn “glob” và “noglob” toàn cục là xung khắc nhau

en: global 'literal' pathspec setting is incompatible with all other global pathspec settings
vi: cài đặt đặc tả đường dẫn “literal” toàn cục là xung khắc với các cài đặt đặc tả đường dẫn toàn cục khác

en: invalid parameter for pathspec magic 'prefix'
vi: tham số không hợp lệ cho “tiền tố” màu nhiệm đặc tả đường đẫn

en: Invalid pathspec magic '%.*s' in '%s'
vi: Số màu nhiệm đặc tả đường dẫn không hợp lệ “%.*s” trong “%s”

en: Missing ')' at the end of pathspec magic in '%s'
vi: Thiếu “)” tại cuối của số màu nhiệm đặc tả đường dẫn trong “%s”

en: Unimplemented pathspec magic '%c' in '%s'
vi: Chưa viết mã cho số màu nhiệm đặc tả đường dẫn “%c” trong “%s”

en: %s: 'literal' and 'glob' are incompatible
vi: %s: “literal” và “glob” xung khắc nhau

en: %s: '%s' is outside repository at '%s'
vi: %s: “%s” ngoài một kho chứa tại “%s”

en: '%s' (mnemonic: '%c')
vi: “%s” (mnemonic: “%c”)

en: %s: pathspec magic not supported by this command: %s
vi: %s: số mầu nhiệm đặc tả đường dẫn chưa được hỗ trợ bởi lệnh này: %s

en: pathspec '%s' is beyond a symbolic link
vi: đặc tả đường dẫn “%s” vượt ra ngoài liên kết mềm

en: line is badly quoted: %s
vi: dòng được trích dẫn sai: %s

en: unable to write flush packet
vi: không thể đẩy dữ liệu của gói lên đĩa

en: unable to write delim packet
vi: không thể ghi gói delim

en: unable to write response end packet
vi: không thể ghi gói cuối trả về

en: flush packet write failed
vi: gặp lỗi khi ghi vào tập tin gói lúc đẩy dữ liệu lên bộ nhớ

en: protocol error: impossibly long line
vi: lỗi giao thức: không thể làm được dòng dài

en: packet write with format failed
vi: gặp lỗi khi ghi gói có định dạng

en: packet write failed - data exceeds max packet size
vi: gặp lỗi khi ghi gói - dữ liệu vượt quá cỡ vói tối đa

en: packet write failed: %s
vi: gặp lỗi khi ghi gói: %s

en: read error
vi: lỗi đọc

en: the remote end hung up unexpectedly
vi: máy chủ bị treo bất ngờ

en: protocol error: bad line length character: %.4s
vi: lỗi giao thức: ký tự chiều dài dòng bị sai: %.4s

en: protocol error: bad line length %d
vi: lỗi giao thức: chiều dài dòng bị sai %d

en: remote error: %s
vi: lỗi máy chủ: %s

en: Refreshing index
vi: Làm mới bảng mục lục

en: unable to create threaded lstat: %s
vi: không thể tạo tuyến trình lstat: %s

en: unable to parse --pretty format
vi: không thể phân tích định dạng --pretty

en: promisor-remote: unable to fork off fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể rẽ nhánh tuyến trình con fetch

en: promisor-remote: could not write to fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể ghi tiến trình con fetch

en: promisor-remote: could not close stdin to fetch subprocess
vi: promisor-remote: không thể đóng đầu vào tiêu chuẩn tiến trình con fetch

en: promisor remote name cannot begin with '/': %s
vi: tên máy chủ hứa hẹn không thể bắt đầu bằng “/”: %s

en: object-info: expected flush after arguments
vi: object-info: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các tham số

en: Removing duplicate objects
vi: Đang gỡ các đối tượng trùng lặp

en: could not start `log`
vi: không thể lấy thông tin thống kê về “log“

en: could not read `log` output
vi: không thể đọc kết xuất “log”

en: could not parse commit '%s'
vi: không thể phân tích lần chuyển giao “%s”

en: could not parse first line of `log` output: did not start with 'commit ': '%s'
vi: không thể phân tích cú pháp dòng đầu tiên của đầu ra “log”: không bắt đầu bằng “commit ”: “%s”

en: could not parse git header '%.*s'
vi: không thể phân tích cú pháp phần đầu git “%.*s”

en: failed to generate diff
vi: gặp lỗi khi tạo khác biệt

en: could not parse log for '%s'
vi: không thể phân tích nhật ký cho “%s”

en: will not add file alias '%s' ('%s' already exists in index)
vi: sẽ không thêm các bí danh “%s” (“%s” đã có từ trước trong bảng mục lục)

en: cannot create an empty blob in the object database
vi: không thể tạo một blob rỗng trong cơ sở dữ liệu đối tượng

en: %s: can only add regular files, symbolic links or git-directories
vi: %s: chỉ có thể thêm tập tin thông thường, liên kết mềm hoặc git-directories

en: unable to index file '%s'
vi: không thể đánh mục lục tập tin “%s”

en: unable to add '%s' to index
vi: không thể thêm %s vào bảng mục lục

en: unable to stat '%s'
vi: không thể lấy thống kê “%s”

en: '%s' appears as both a file and as a directory
vi: %s có vẻ không phải là tập tin và cũng chẳng phải là một thư mục

en: Refresh index
vi: Làm tươi mới bảng mục lục

en: index.version set, but the value is invalid.
    Using version %i
vi: index.version được đặt, nhưng giá trị của nó lại không hợp lệ.
    Dùng phiên bản %i

en: GIT_INDEX_VERSION set, but the value is invalid.
    Using version %i
vi: GIT_INDEX_VERSION được đặt, nhưng giá trị của nó lại không hợp lệ.
    Dùng phiên bản %i

en: bad signature 0x%08x
vi: chữ ký sai 0x%08x

en: bad index version %d
vi: phiên bản mục lục sai %d

en: bad index file sha1 signature
vi: chữ ký dạng sha1 cho tập tin mục lục không đúng

en: index uses %.4s extension, which we do not understand
vi: mục lục dùng phần mở rộng %.4s, cái mà chúng tôi không hiểu được

en: ignoring %.4s extension
vi: đang lờ đi phần mở rộng %.4s

en: unknown index entry format 0x%08x
vi: không hiểu định dạng mục lục 0x%08x

en: malformed name field in the index, near path '%s'
vi: trường tên sai sạng trong mục lục, gần đường dẫn “%s”

en: unordered stage entries in index
vi: các mục tin stage không đúng thứ tự trong mục lục

en: multiple stage entries for merged file '%s'
vi: nhiều mục stage cho tập tin hòa trộn “%s”

en: unordered stage entries for '%s'
vi: các mục tin stage không đúng thứ tự cho “%s”

en: unable to create load_cache_entries thread: %s
vi: không thể tạo tuyến load_cache_entries: %s

en: unable to join load_cache_entries thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến load_cache_entries: %s

en: %s: index file open failed
vi: %s: mở tập tin mục lục gặp lỗi

en: %s: cannot stat the open index
vi: %s: không thể lấy thống kê bảng mục lục đã mở

en: %s: index file smaller than expected
vi: %s: tập tin mục lục nhỏ hơn mong đợi

en: %s: unable to map index file%s
vi: %s: không thể ánh xạ tập tin mục lục%s

en: unable to create load_index_extensions thread: %s
vi: không thể tạo tuyến load_index_extensions: %s

en: unable to join load_index_extensions thread: %s
vi: không thể gia nhập tuyến load_index_extensions: %s

en: could not freshen shared index '%s'
vi: không thể làm tươi mới mục lục đã chia sẻ “%s”

en: broken index, expect %s in %s, got %s
vi: mục lục bị hỏng, cần %s trong %s, nhưng lại nhận được %s

en: cannot write split index for a sparse index
vi: không thể ghi mục lục chia tách cho "sparse index"

en: failed to convert to a sparse-index
vi: gặp lỗi khi chuyển đổi sang "sparse-index"

en: could not stat '%s'
vi: không thể lấy thông tin thống kê về “%s”

en: unable to open git dir: %s
vi: không thể mở thư mục git: %s

en: unable to unlink: %s
vi: không thể bỏ liên kết (unlink): “%s”

en: cannot fix permission bits on '%s'
vi: không thể sửa các bít phân quyền trên “%s”

en: %s: cannot drop to stage #0
vi: %s: không thể xóa bỏ stage #0

en: You can fix this with 'git rebase --edit-todo' and then run 'git rebase --continue'.
    Or you can abort the rebase with 'git rebase --abort'.
vi: Bạn có thể sửa nó bằng “git rebase --edit-todo” và sau đó chạy “git rebase --continue”.
    Hoặc là bạn có thể bãi bỏ việc cải tổ bằng “git rebase --abort”.

en: unrecognized setting %s for option rebase.missingCommitsCheck. Ignoring.
vi: không nhận ra cài đặt %s cho tùy chọn rebase.missingCommitsCheck. Nên bỏ qua.

en: 
    Commands:
    p, pick <commit> = use commit
    r, reword <commit> = use commit, but edit the commit message
    e, edit <commit> = use commit, but stop for amending
    s, squash <commit> = use commit, but meld into previous commit
    f, fixup [-C | -c] <commit> = like "squash" but keep only the previous
                       commit's log message, unless -C is used, in which case
                       keep only this commit's message; -c is same as -C but
                       opens the editor
    x, exec <command> = run command (the rest of the line) using shell
    b, break = stop here (continue rebase later with 'git rebase --continue')
    d, drop <commit> = remove commit
    l, label <label> = label current HEAD with a name
    t, reset <label> = reset HEAD to a label
    m, merge [-C <commit> | -c <commit>] <label> [# <oneline>]
    .       create a merge commit using the original merge commit's
    .       message (or the oneline, if no original merge commit was
    .       specified); use -c <commit> to reword the commit message
    
    These lines can be re-ordered; they are executed from top to bottom.
vi: 
    Các lệnh:
    p, pick <commit> = dùng lần chuyển giao
    r, reword <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng sửa lại phần chú thích
    e, edit <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng dừng lại để tu bổ (amend)
    s, squash <commit> = dùng lần chuyển giao, nhưng trộn vào lần chuyển giao kế trước
    f, fixup [-C | -c] <commit> = giống như "squash", nhưng chỉ giữ lại phần lời nhắn
                       nhật ký của lần chuyển giao kế trước, trừ phi -C được dùng, trong trường hợp
                       chỉ giữ ghi chú của lần chuyển giao này; -c giống như -C nhưng
                       mở trình biên soạn
    x, exec <commit> = chạy lệnh (phần còn lại của dòng) dùng hệ vỏ
    b, break = dừng tại đây (tiếp tục cải tổ sau này bằng “git rebase --continue”)
    d, drop <commit> = xóa bỏ lần chuyển giao
    l, label <label> = đánh nhãn HEAD hiện tại bằng một tên
    t, reset <label> = đặt lại HEAD thành một nhãn
    m, merge [-C <commit> | -c <commit>] <nhãn> [# <một_dòng>]
    .       tạo một lần chuyển giao hòa trộn sử dụng chú thích của lần chuyển
    .       giao hòa trộn gốc (hoặc một_dòng, nếu không chỉ định lần chuyển giao hòa
    .       trộn gốc). Dùng -c <commit> để reword chú thích của lần chuyển giao.
    
    Những dòng này có thể được thay đổi thứ tự; chúng chạy từ trên đỉnh xuống dưới đáy.

en: Rebase %s onto %s (%d command) | Rebase %s onto %s (%d commands)
vi[0]: Cải tổ %s vào %s (%d lệnh )

en: 
    Do not remove any line. Use 'drop' explicitly to remove a commit.
vi: 
    Đừng xóa bất kỳ dòng nào. Dùng “drop” một cách rõ ràng để xóa bỏ một lần chuyển giao.

en: 
    If you remove a line here THAT COMMIT WILL BE LOST.
vi: 
    Nếu bạn xóa bỏ một dòng ở đây thì LẦN CHUYỂN GIAO ĐÓ SẼ MẤT.

en: 
    You are editing the todo file of an ongoing interactive rebase.
    To continue rebase after editing, run:
        git rebase --continue
vi: 
    Bạn đang sửa tập tin todo của một lần cải tổ tương tác đang thực hiện.
    Để tiếp tục cải tổ sau khi sửa, chạy:
        git rebase --continue

en: 
    However, if you remove everything, the rebase will be aborted.
vi: 
    Tuy nhiên, nếu bạn xóa bỏ mọi thứ, việc cải tổ sẽ bị bãi bỏ.

en: could not write '%s'.
vi: không thể ghi “%s”.

en: Warning: some commits may have been dropped accidentally.
    Dropped commits (newer to older):
vi: Cảnh báo: một số lần chuyển giao có lẽ đã bị xóa một cách tình cờ.
    Các lần chuyển giao bị xóa (từ mới đến cũ):

en: To avoid this message, use "drop" to explicitly remove a commit.
    
    Use 'git config rebase.missingCommitsCheck' to change the level of warnings.
    The possible behaviours are: ignore, warn, error.
vi: Để tránh thông báo này, dùng "drop" một cách rõ ràng để xóa bỏ một lần chuyển giao.
    
    Dùng “git config rebase.missingCommitsCheck” để thay đổi mức độ của cảnh báo.
    Cánh ứng xử có thể là: ignore, warn, error.

en: %s: 'preserve' superseded by 'merges'
vi: %s: “preserve” bị cấm bởi “merges”

en: gone
vi: đã ra đi

en: ahead %d
vi: phía trước %d

en: behind %d
vi: đằng sau %d

en: ahead %d, behind %d
vi: trước %d, sau %d

en: expected format: %%(color:<color>)
vi: cần định dạng: %%(color:<color>)

en: unrecognized color: %%(color:%s)
vi: không nhận ra màu: %%(color:%s)

en: Integer value expected refname:lstrip=%s
vi: Giá trị nguyên cần tên tham chiếu:lstrip=%s

en: Integer value expected refname:rstrip=%s
vi: Giá trị nguyên cần tên tham chiếu:rstrip=%s

en: unrecognized %%(%s) argument: %s
vi: đối số không được thừa nhận %%(%s): %s

en: %%(objecttype) does not take arguments
vi: %%(objecttype) không nhận các đối số

en: %%(deltabase) does not take arguments
vi: %%(deltabase) không nhận các đối số

en: %%(body) does not take arguments
vi: %%(body) không nhận các đối số

en: expected %%(trailers:key=<value>)
vi: cần %%(trailers:key=<giá trị>)

en: unknown %%(trailers) argument: %s
vi: không hiểu tham số %%(trailers): %s

en: positive value expected contents:lines=%s
vi: cần nội dung mang giá trị dương:lines=%s

en: positive value expected '%s' in %%(%s)
vi: cần giá trị dương “%s” trong %%(%s)

en: unrecognized email option: %s
vi: không nhận ra tùy chọn thư điện tử: “%s”

en: expected format: %%(align:<width>,<position>)
vi: cần định dạng: %%(align:<width>,<position>)

en: unrecognized position:%s
vi: vị trí không được thừa nhận:%s

en: unrecognized width:%s
vi: chiều rộng không được thừa nhận:%s

en: positive width expected with the %%(align) atom
vi: cần giá trị độ rộng dương với nguyên tử %%(align)

en: %%(rest) does not take arguments
vi: %%(rest) không nhận các đối số

en: malformed field name: %.*s
vi: tên trường dị hình: %.*s

en: unknown field name: %.*s
vi: không hiểu tên trường: %.*s

en: not a git repository, but the field '%.*s' requires access to object data
vi: không phải là một kho git, nhưng trường “%.*s” yêu cầu truy cập vào dữ liệu đối tượng

en: format: %%(%s) atom used without a %%(%s) atom
vi: định dạng: nguyên tử %%(%s) được dùng mà không có nguyên tử %%(%s)

en: format: %%(then) atom used more than once
vi: định dạng: nguyên tử %%(then) được dùng nhiều hơn một lần

en: format: %%(then) atom used after %%(else)
vi: định dạng: nguyên tử %%(then) được dùng sau %%(else)

en: format: %%(else) atom used more than once
vi: định dạng: nguyên tử %%(else) được dùng nhiều hơn một lần

en: format: %%(end) atom used without corresponding atom
vi: định dạng: nguyên tử %%(end) được dùng mà không có nguyên tử tương ứng

en: malformed format string %s
vi: chuỗi định dạng dị hình %s

en: this command reject atom %%(%.*s)
vi: lệnh này từ chối atom %%(%.*s)

en: --format=%.*s cannot be used with --python, --shell, --tcl
vi: --format=%.*s không thể được dùng với --python, --shell, --tcl

en: (no branch, rebasing %s)
vi: (không nhánh, đang cải tổ %s)

en: (no branch, rebasing detached HEAD %s)
vi: (không nhánh, đang cải tổ HEAD %s đã tách rời)

en: (no branch, bisect started on %s)
vi: (không nhánh, di chuyển nửa bước được bắt đầu tại %s)

en: (HEAD detached at %s)
vi: (HEAD được tách rời tại %s)

en: (HEAD detached from %s)
vi: (HEAD được tách rời khỏi %s)

en: (no branch)
vi: (không nhánh)

en: missing object %s for %s
vi: thiếu đối tượng %s cho %s

en: parse_object_buffer failed on %s for %s
vi: parse_object_buffer gặp lỗi trên %s cho %s

en: malformed object at '%s'
vi: đối tượng dị hình tại “%s”

en: ignoring ref with broken name %s
vi: đang lờ đi tham chiếu với tên hỏng %s

en: ignoring broken ref %s
vi: đang lờ đi tham chiếu hỏng %s

en: format: %%(end) atom missing
vi: định dạng: thiếu nguyên tử %%(end)

en: malformed object name %s
vi: tên đối tượng dị hình %s

en: option `%s' must point to a commit
vi: tùy chọn “%s” phải chỉ đến một lần chuyển giao

en: key
vi: khóa

en: field name to sort on
vi: tên trường cần sắp xếp

en: not a reflog: %s
vi: không phải một reflog: %s

en: no reflog for '%s'
vi: không reflog cho “%s”

en: %s does not point to a valid object!
vi: “%s” không chỉ đến một lần chuyển giao hợp lệ nào cả!

en: Using '%s' as the name for the initial branch. This default branch name
    is subject to change. To configure the initial branch name to use in all
    of your new repositories, which will suppress this warning, call:
    
    	git config --global init.defaultBranch <name>
    
    Names commonly chosen instead of 'master' are 'main', 'trunk' and
    'development'. The just-created branch can be renamed via this command:
    
    	git branch -m <name>
vi: Sử dụng “%s” làm tên cho nhánh ban đầu. Tên nhánh mặc định này
    có thể thay đổi. Để cấu hình tên nhánh khởi đầu sử dụng trong tất cả
    kho lưu trữ mới của bạn, cái mà sẽ ngăn chặn cảnh báo này, gọi lệnh:
    
    	git config --global init.defaultBranch <tên>
    
    Tên thường được chọn thay cho “master” là “main”, “trunk” và
    “development”. Nhánh vừa tạo có thể được đổi tên thông qua lệnh:
    
    	git branch -m <tên>

en: could not retrieve `%s`
vi: không thể lấy về “%s”

en: invalid branch name: %s = %s
vi: tên nhánh không hợp lệ: %s = %s

en: ignoring dangling symref %s
vi: đang lờ đi tham chiếu mềm thừa %s

en: log for ref %s has gap after %s
vi: nhật ký cho tham chiếu %s có khoảng trống sau %s

en: log for ref %s unexpectedly ended on %s
vi: nhật ký cho tham chiếu %s kết thúc bất ngờ trên %s

en: log for %s is empty
vi: nhật ký cho %s trống rỗng

en: refusing to update ref with bad name '%s'
vi: từ chối cập nhật tham chiếu với tên sai “%s”

en: update_ref failed for ref '%s': %s
vi: update_ref bị lỗi cho ref “%s”: %s

en: multiple updates for ref '%s' not allowed
vi: không cho phép đa cập nhật cho tham chiếu “%s”

en: ref updates forbidden inside quarantine environment
vi: cập nhật tham chiếu bị cấm trong môi trường kiểm tra

en: ref updates aborted by hook
vi: các cập nhật tham chiếu bị bãi bỏ bởi móc

en: '%s' exists; cannot create '%s'
vi: “%s” sẵn có; không thể tạo “%s”

en: cannot process '%s' and '%s' at the same time
vi: không thể xử lý “%s” và “%s” cùng một lúc

en: could not remove reference %s
vi: không thể gỡ bỏ tham chiếu: %s

en: could not delete reference %s: %s
vi: không thể xóa bỏ tham chiếu %s: %s

en: could not delete references: %s
vi: không thể xóa bỏ tham chiếu: %s

en: invalid refspec '%s'
vi: refspec không hợp lệ “%s”

en: invalid quoting in push-option value: '%s'
vi: sai trích dẫn trong giá trị push-option :“%s”

en: %sinfo/refs not valid: is this a git repository?
vi: %sinfo/refs không hợp lệ: đây có phải là một kho git?

en: invalid server response; expected service, got flush packet
vi: đáp ứng từ máy phục vụ không hợp lệ; cần dịch vụ, nhưng lại nhận được gói flush

en: invalid server response; got '%s'
vi: trả về của máy phục vụ không hợp lệ; nhận được %s

en: repository '%s' not found
vi: không tìm thấy kho “%s”

en: Authentication failed for '%s'
vi: Xác thực gặp lỗi cho “%s”

en: unable to access '%s' with http.pinnedPubkey configuration: %s
vi: không thể truy cập “%s” với cấu hình http.pinnedPubkey: %s

en: unable to access '%s': %s
vi: không thể truy cập “%s”: %s

en: redirecting to %s
vi: chuyển hướng đến %s

en: shouldn't have EOF when not gentle on EOF
vi: không nên có EOF khi không gentle trên EOF

en: remote server sent unexpected response end packet
vi: máy phục vụ gửi gói kết thúc không cần

en: unable to rewind rpc post data - try increasing http.postBuffer
vi: không thể tua lại dữ liệu post rpc - thử tăng http.postBuffer

en: remote-curl: bad line length character: %.4s
vi: remote-curl: ký tự chiều dài dòng bị sai: %.4s

en: remote-curl: unexpected response end packet
vi: remote-curl: gặp đáp ứng là gói kết thúc bất ngờ

en: RPC failed; %s
vi: RPC gặp lỗi; %s

en: cannot handle pushes this big
vi: không thể xử lý đẩy cái lớn này

en: cannot deflate request; zlib deflate error %d
vi: không thể giải nén yêu cầu; có lỗi khi giải nén của zlib %d

en: cannot deflate request; zlib end error %d
vi: không thể giải nén yêu cầu; có lỗi ở cuối %d

en: %d bytes of length header were received
vi: đã nhận về phần đầu có chiều dài %d byte

en: %d bytes of body are still expected
vi: phần thân vẫn còn cần %d byte

en: dumb http transport does not support shallow capabilities
vi: đổ vận chuyển http không hỗ trợ khả năng nông

en: fetch failed.
vi: lấy về gặp lỗi.

en: cannot fetch by sha1 over smart http
vi: không thể lấy về bằng sha1 thông qua smart http

en: protocol error: expected sha/ref, got '%s'
vi: lỗi giao thức: cần sha/ref, nhưng lại nhận được “%s”

en: http transport does not support %s
vi: vận chuyển http không hỗ trợ %s

en: git-http-push failed
vi: git-http-push gặp lỗi

en: remote-curl: usage: git remote-curl <remote> [<url>]
vi: remote-curl: usage: git remote-curl <máy chủ> [<url>]

en: remote-curl: error reading command stream from git
vi: remote-curl: gặp lỗi khi đọc luồng dữ liệu lệnh từ git

en: remote-curl: fetch attempted without a local repo
vi: remote-curl: đã cố gắng fetch mà không có kho nội bộ

en: remote-curl: unknown command '%s' from git
vi: remote-curl: không hiểu lệnh “%s” từ git

en: config remote shorthand cannot begin with '/': %s
vi: cấu hình viết tắt máy chủ không thể bắt đầu bằng “/”: %s

en: more than one receivepack given, using the first
vi: đã đưa ra nhiều hơn một gói nhận về, đang sử dụng cái đầu tiên

en: more than one uploadpack given, using the first
vi: đã đưa ra nhiều hơn một gói tải lên, đang sử dụng cái đầu tiên

en: unrecognized value transfer.credentialsInUrl: '%s'
vi: không chấp nhận giá trị  transfer.credentialsInUrl: '%s'

en: URL '%s' uses plaintext credentials
vi: URL '%s' sử dụng chứng thư dạng chữ thường

en: Cannot fetch both %s and %s to %s
vi: Không thể lấy về cả %s và %s cho %s

en: %s usually tracks %s, not %s
vi: %s thường theo dõi %s, không phải %s

en: %s tracks both %s and %s
vi: %s theo dõi cả %s và %s

en: key '%s' of pattern had no '*'
vi: khóa “%s” của mẫu k có “*”

en: value '%s' of pattern has no '*'
vi: giá trị “%s” của mẫu k có “*”

en: src refspec %s does not match any
vi: refspec %s nguồn không khớp bất kỳ cái gì

en: src refspec %s matches more than one
vi: refspec %s nguồn khớp nhiều hơn một

note: TRANSLATORS: "matches '%s'%" is the <dst> part of "git push <remote> <src>:<dst>" push, and "being pushed ('%s')" is the <src>.
en: The destination you provided is not a full refname (i.e.,
    starting with "refs/"). We tried to guess what you meant by:
    
    - Looking for a ref that matches '%s' on the remote side.
    - Checking if the <src> being pushed ('%s')
      is a ref in "refs/{heads,tags}/". If so we add a corresponding
      refs/{heads,tags}/ prefix on the remote side.
    
    Neither worked, so we gave up. You must fully qualify the ref.
vi: Đích bạn đã cung cấp không phải tên tham chiếu đầy đủ (tức là
    bắt đầu bằng "refs/"). Chúng tôi đã cố suy luận rằng ý của bạn là:
    
    - Tìm kiếm một tham chiếu mà nó khớp “%s” bên phía máy chủ.
    - Kiểm tra xem <src> được đẩy lên (“%s”)
      là một tham chiếu trong "refs/{heads,tags}/". Nếu thế chúng tôi thêm một tiền tố
      refs/{heads,tags}/ tương ứng bên phía máy chủ.
    
    Nếu cả hai là không thể, thì chúng tôi cũng chịu thua. Bạn phải dùng tham chiếu dạng đầy đủ.

en: The <src> part of the refspec is a commit object.
    Did you mean to create a new branch by pushing to
    '%s:refs/heads/%s'?
vi: Phần <src> của đặc tả đường dẫn là một đối tượng lần chuyển giao.
    Có phải ý bạn là một tạo một nhánh mới bằng cách đẩy lên
    “%s:refs/heads/%s”?

en: The <src> part of the refspec is a tag object.
    Did you mean to create a new tag by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <src> của đặc tả đường dẫn là một đối tượng thẻ.
    Có phải ý bạn là một tạo một thẻ mới bằng cách đẩy lên
    “%s:refs/tags/%s”?

en: The <src> part of the refspec is a tree object.
    Did you mean to tag a new tree by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <src> của đặc tả đường dẫn là một đối tượng cây.
    Có phải ý bạn là một tạo một cây mới bằng cách đẩy lên
    “%s:refs/tags/%s”?

en: The <src> part of the refspec is a blob object.
    Did you mean to tag a new blob by pushing to
    '%s:refs/tags/%s'?
vi: Phần <src> của đặc tả đường dẫn là một đối tượng blob.
    Có phải ý bạn là một tạo một blob mới bằng cách đẩy lên
    “%s:refs/tags/%s”?

en: %s cannot be resolved to branch
vi: “%s” không thể được phân giải thành nhánh

en: unable to delete '%s': remote ref does not exist
vi: không thể xóa “%s”: tham chiếu trên máy chủ không tồn tại

en: dst refspec %s matches more than one
vi: dst refspec %s khớp nhiều hơn một

en: dst ref %s receives from more than one src
vi: dst ref %s nhận từ hơn một nguồn

en: HEAD does not point to a branch
vi: HEAD không chỉ đến một nhánh nào cả

en: no such branch: '%s'
vi: không có nhánh nào như thế: “%s”

en: no upstream configured for branch '%s'
vi: không có thượng nguồn được cấu hình cho nhánh “%s”

en: upstream branch '%s' not stored as a remote-tracking branch
vi: nhánh thượng nguồn “%s” không được lưu lại như là một nhánh theo dõi máy chủ

en: push destination '%s' on remote '%s' has no local tracking branch
vi: đẩy lên đích “%s” trên máy chủ “%s” không có nhánh theo dõi nội bộ

en: branch '%s' has no remote for pushing
vi: nhánh “%s” không có máy chủ để đẩy lên

en: push refspecs for '%s' do not include '%s'
vi: đẩy refspecs cho “%s” không bao gồm “%s”

en: push has no destination (push.default is 'nothing')
vi: đẩy lên mà không có đích (push.default là “nothing”)

en: cannot resolve 'simple' push to a single destination
vi: không thể phân giải đẩy “đơn giản” đến một đích đơn

en: couldn't find remote ref %s
vi: không thể tìm thấy tham chiếu máy chủ %s

en: * Ignoring funny ref '%s' locally
vi: * Đang bỏ qua tham chiếu thú vị nội bộ “%s”

en: Your branch is based on '%s', but the upstream is gone.
vi: Nhánh của bạn dựa trên cơ sở là “%s”, nhưng trên thượng nguồn không còn.

en:   (use "git branch --unset-upstream" to fixup)
vi:    (dùng " git branch --unset-upstream" để sửa)

en: Your branch is up to date with '%s'.
vi: Nhánh của bạn đã cập nhật với “%s”.

en: Your branch and '%s' refer to different commits.
vi: Nhánh của bạn và “%s” tham chiếu đến các lần chuyển giao khác nhau.

en:   (use "%s" for details)
vi:   (dùng "%s" để biết thêm chi tiết)

en: Your branch is ahead of '%s' by %d commit.
     | Your branch is ahead of '%s' by %d commits.
vi[0]: Nhánh của bạn đứng trước “%s” %d lần chuyển giao.

en:   (use "git push" to publish your local commits)
vi:   (dùng "git push" để xuất bản các lần chuyển giao nội bộ của bạn)

en: Your branch is behind '%s' by %d commit, and can be fast-forwarded.
     | Your branch is behind '%s' by %d commits, and can be fast-forwarded.
vi[0]: Nhánh của bạn đứng đằng sau “%s” %d lần chuyển giao, và có thể được chuyển-tiếp-nhanh.

en:   (use "git pull" to update your local branch)
vi:   (dùng "git pull" để cập nhật nhánh nội bộ của bạn)

en: Your branch and '%s' have diverged,
    and have %d and %d different commit each, respectively.
     | Your branch and '%s' have diverged,
    and have %d and %d different commits each, respectively.
vi[0]: Nhánh của bạn và “%s” bị phân kỳ,
    và có %d và %d lần chuyển giao khác nhau cho từng cái,
    tương ứng với mỗi lần.

en:   (use "git pull" to merge the remote branch into yours)
vi:   (dùng "git pull" để hòa trộn nhánh trên máy chủ vào trong nhánh của bạn)

en: cannot parse expected object name '%s'
vi: không thể phân tích tên đối tượng mong muốn “%s”

en: cannot strip one component off url '%s'
vi: không thể cắt bỏ một thành phần ra khỏi “%s” url

en: bad replace ref name: %s
vi: tên tham chiếu thay thế bị sai: %s

en: duplicate replace ref: %s
vi: tham chiếu thay thế bị trùng: %s

en: replace depth too high for object %s
vi: độ sâu thay thế quá cao cho đối tượng %s

en: corrupt MERGE_RR
vi: MERGE_RR sai hỏng

en: unable to write rerere record
vi: không thể ghi bản ghi rerere

en: there were errors while writing '%s' (%s)
vi: gặp lỗi đọc khi đang ghi “%s” (%s)

en: could not parse conflict hunks in '%s'
vi: không thể phân tích các mảnh xung đột trong “%s”

en: failed utime() on '%s'
vi: gặp lỗi utime() trên “%s”

en: writing '%s' failed
vi: gặp lỗi khi đang ghi “%s”

en: Staged '%s' using previous resolution.
vi: Đã tạm cất “%s” sử dụng cách phân giải kế trước.

en: Recorded resolution for '%s'.
vi: Cách giải quyết đã ghi lại cho “%s”.

en: Resolved '%s' using previous resolution.
vi: Đã phân giải giải “%s” sử dụng cách giải quyết kế trước.

en: cannot unlink stray '%s'
vi: không thể unlink stray “%s”

en: Recorded preimage for '%s'
vi: Preimage đã được ghi lại cho “%s”

en: failed to update conflicted state in '%s'
vi: gặp lỗi khi chạy cập nhật trạng thái bị xung đột trong “%s”

en: no remembered resolution for '%s'
vi: đừng nhó các giải quyết cho “%s”

en: cannot unlink '%s'
vi: không thể unlink “%s”

en: Updated preimage for '%s'
vi: Đã cập nhật preimage cho “%s”

en: Forgot resolution for '%s'
vi: Quên phân giải cho “%s”

en: unable to open rr-cache directory
vi: không thể mở thư mục rr-cache

en: update the index with reused conflict resolution if possible
vi: cập nhật bảng mục lục với phân giải xung đột dùng lại nếu được

en: could not determine HEAD revision
vi: không thể dò tìm điểm xét duyệt HEAD

en: failed to find tree of %s
vi: gặp lỗi khi tìm cây của %s

en: --unpacked=<packfile> no longer supported
vi: --unpacked=<packfile> không còn được hỗ trợ nữa

en: your current branch appears to be broken
vi: nhánh hiện tại của bạn có vẻ như bị hỏng

en: your current branch '%s' does not have any commits yet
vi: nhánh hiện tại của bạn “%s” không có một lần chuyển giao nào cả

en: object filtering requires --objects
vi: lọc đối tượng yêu cầu --objects

en: -L does not yet support diff formats besides -p and -s
vi: -L vẫn chưa hỗ trợ định dạng khác biệt nào ngoài -p và -s

en: cannot create async thread: %s
vi: không thể tạo tuyến trình async: %s

en: unexpected flush packet while reading remote unpack status
vi: gặp gói flush không cần trong khi đọc tình trạng giải nén gói trên máy chủ

en: unable to parse remote unpack status: %s
vi: không thể phân tích tình trạng unpack máy chủ: %s

en: remote unpack failed: %s
vi: máy chủ gặp lỗi unpack: %s

en: failed to sign the push certificate
vi: gặp lỗi khi ký chứng thực đẩy

en: send-pack: unable to fork off fetch subprocess
vi: send-pack: không thể rẽ nhánh tuyến trình con fetch

en: push negotiation failed; proceeding anyway with push
vi: đẩy đàm phán thất bại; vẫn tiếp tục xử lý bằng lệnh đẩy

en: the receiving end does not support this repository's hash algorithm
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ các tùy chọn của lệnh push

en: the receiving end does not support --signed push
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --signed

en: not sending a push certificate since the receiving end does not support --signed push
vi: đừng gửi giấy chứng nhận đẩy trước khi kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --signed

en: the receiving end does not support --atomic push
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ đẩy --atomic

en: the receiving end does not support push options
vi: kết thúc nhận không hỗ trợ các tùy chọn của lệnh push

en: invalid commit message cleanup mode '%s'
vi: chế độ dọn dẹp ghi chú các lần chuyển giao không hợp lệ “%s”

en: could not delete '%s'
vi: không thể xóa bỏ “%s”

en: revert
vi: hoàn nguyên

en: unknown action: %d
vi: không nhận ra thao tác: %d

en: after resolving the conflicts, mark the corrected paths
    with 'git add <paths>' or 'git rm <paths>'
vi: sau khi giải quyết các xung đột, đánh dấu đường dẫn đã sửa
    với lệnh “git add </các/đường/dẫn>” hoặc “git rm </các/đường/dẫn>”

en: After resolving the conflicts, mark them with
    "git add/rm <pathspec>", then run
    "git cherry-pick --continue".
    You can instead skip this commit with "git cherry-pick --skip".
    To abort and get back to the state before "git cherry-pick",
    run "git cherry-pick --abort".
vi: Sau khi giải quyết vấn đề xung đột, hãy đánh dấu bằng
    "git add/rm <pathspec>", sai đó chạy
    "git cherry-pick --continue".
    Bạn có thể bỏ qua lần chuyển giao này với "git cherry-pick --skip".
    Để bãi bỏ và quay trở lại trạng thái trước khi "git cherry-pick",
    chạy "git cherry-pick --abort".

en: After resolving the conflicts, mark them with
    "git add/rm <pathspec>", then run
    "git revert --continue".
    You can instead skip this commit with "git revert --skip".
    To abort and get back to the state before "git revert",
    run "git revert --abort".
vi: Sau khi giải quyết vấn đề này, hãy đánh dấu chúng bằng
    "git add/rm <đặc_tả_đường_dẫn_xung_đột>", sau đó chạy
    "git revert --continue".
    Bạn có thể bỏ qua lần chuyển giao này với "git rebase --skip".
    Để bãi bỏ và quay trở lại trạng thái trước "git revert",
    chạy "git revert --abort".

en: could not lock '%s'
vi: không thể khóa “%s”

en: could not write to '%s'
vi: không thể ghi vào “%s”

en: could not write eol to '%s'
vi: không thể ghi eol vào “%s”

en: failed to finalize '%s'
vi: gặp lỗi khi hoàn thành “%s”

en: your local changes would be overwritten by %s.
vi: các thay đổi nội bộ của bạn có thể bị ghi đè bởi lệnh %s.

en: commit your changes or stash them to proceed.
vi: chuyển giao các thay đổi của bạn hay tạm cất (stash) chúng để xử lý.

en: %s: fast-forward
vi: %s: chuyển-tiếp-nhanh

note: TRANSLATORS: %s will be "revert", "cherry-pick" or "rebase".
en: %s: Unable to write new index file
vi: %s: Không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới

en: unable to update cache tree
vi: không thể cập nhật cây bộ nhớ đệm

en: could not resolve HEAD commit
vi: không thể phân giải lần chuyển giao HEAD

en: no key present in '%.*s'
vi: không có khóa hiện diện trong “%.*s”

en: unable to dequote value of '%s'
vi: không thể giải trích dẫn giá trị của “%s”

en: 'GIT_AUTHOR_NAME' already given
vi: “GIT_AUTHOR_NAME” đã sẵn đưa ra rồi

en: 'GIT_AUTHOR_EMAIL' already given
vi: “GIT_AUTHOR_EMAIL” đã sẵn đưa ra rồi

en: 'GIT_AUTHOR_DATE' already given
vi: “GIT_AUTHOR_DATE” đã sẵn đưa ra rồi

en: unknown variable '%s'
vi: không hiểu biến “%s”

en: missing 'GIT_AUTHOR_NAME'
vi: thiếu “GIT_AUTHOR_NAME”

en: missing 'GIT_AUTHOR_EMAIL'
vi: thiếu “GIT_AUTHOR_EMAIL”

en: missing 'GIT_AUTHOR_DATE'
vi: thiếu “GIT_AUTHOR_DATE”

en: you have staged changes in your working tree
    If these changes are meant to be squashed into the previous commit, run:
    
      git commit --amend %s
    
    If they are meant to go into a new commit, run:
    
      git commit %s
    
    In both cases, once you're done, continue with:
    
      git rebase --continue
vi: bạn có các thay đổi so với trong bệ phóng trong thư mục làm việc của bạn.
    Nếu các thay đổi này là muốn squash vào lần chuyển giao kế trước, chạy:
    
      git commit --amend %s
    
    Nếu chúng có ý là đi đến lần chuyển giao mới, thì chạy:
    
      git commit %s
    
    Trong cả hai trường hợp, một khi bạn làm xong, tiếp tục bằng:
    
      git rebase --continue

en: 'prepare-commit-msg' hook failed
vi: móc “prepare-commit-msg” bị lỗi

en: Your name and email address were configured automatically based
    on your username and hostname. Please check that they are accurate.
    You can suppress this message by setting them explicitly. Run the
    following command and follow the instructions in your editor to edit
    your configuration file:
    
        git config --global --edit
    
    After doing this, you may fix the identity used for this commit with:
    
        git commit --amend --reset-author
vi: Tên và địa chỉ thư điện tử của bạn được cấu hình một cách tự động trên cơ sở
    tài khoản và địa chỉ máy chủ của bạn. Xin hãy kiểm tra xem chúng có chính xác không.
    Bạn có thể chặn những thông báo kiểu này bằng cách cài đặt các thông tin trên
    một cách rõ ràng. Chạy lệnh sau đây là theo các hướng dẫn trong bộ soạn thảo
    để chỉnh sửa tập tin cấu hình của mình:
    
        git config --global --edit
    
    Sau khi thực hiện xong, bạn có thể sửa chữa định danh được sử dụng cho
    lần chuyển giao này với lệnh:
    
        git commit --amend --reset-author

en: Your name and email address were configured automatically based
    on your username and hostname. Please check that they are accurate.
    You can suppress this message by setting them explicitly:
    
        git config --global user.name "Your Name"
        git config --global user.email you@example.com
    
    After doing this, you may fix the identity used for this commit with:
    
        git commit --amend --reset-author
vi: Tên và địa chỉ thư điện tử của bạn được cấu hình một cách tự động trên cơ sở
    tài khoản và địa chỉ máy chủ của bạn. Xin hãy kiểm tra xem chúng có chính xác không.
    Bạn có thể chặn những thông báo kiểu này bằng cách cài đặt các thông tin trên một cách rõ ràng:
    
        git config --global user.name "Tên của bạn"
        git config --global user.email you@example.com
    
    Sau khi thực hiện xong, bạn có thể sửa chữa định danh được sử dụng cho lần chuyển giao này với lệnh:
    
        git commit --amend --reset-author

en: couldn't look up newly created commit
vi: không thể tìm thấy lần chuyển giao mới hơn đã được tạo

en: could not parse newly created commit
vi: không thể phân tích cú pháp của đối tượng chuyển giao mới hơn đã được tạo

en: unable to resolve HEAD after creating commit
vi: không thể phân giải HEAD sau khi tạo lần chuyển giao

en: detached HEAD
vi: đã rời khỏi HEAD

en: could not parse HEAD
vi: không thể phân tích HEAD

en: HEAD %s is not a commit!
vi: HEAD %s không phải là một lần chuyển giao!

en: unable to parse commit author
vi: không thể phân tích tác giả của lần chuyển giao

en: unable to read commit message from '%s'
vi: không thể đọc phần chú thích (message) từ “%s”

en: invalid author identity '%s'
vi: định danh tác giả không hợp lệ “%s”

en: corrupt author: missing date information
vi: tác giả sai hỏng: thiếu thông tin ngày tháng

en: could not update %s
vi: không thể cập nhật %s

en: could not parse commit %s
vi: không thể phân tích lần chuyển giao %s

en: could not parse parent commit %s
vi: không thể phân tích lần chuyển giao cha mẹ “%s”

en: unknown command: %d
vi: không hiểu câu lệnh %d

en: This is the 1st commit message:
vi: Đây là chú thích cho lần chuyển giao thứ nhất:

en: This is the commit message #%d:
vi: Đây là chú thích cho lần chuyển giao thứ #%d:

en: The 1st commit message will be skipped:
vi: Chú thích cho lần chuyển giao thứ nhất sẽ bị bỏ qua:

en: The commit message #%d will be skipped:
vi: Chú thích cho lần chuyển giao thứ #%d sẽ bị bỏ qua:

en: This is a combination of %d commits.
vi: Đây là tổ hợp của %d lần chuyển giao.

en: cannot write '%s'
vi: không thể ghi “%s”

en: need a HEAD to fixup
vi: cần một HEAD để sửa

en: could not read HEAD
vi: không thể đọc HEAD

en: could not read HEAD's commit message
vi: không thể đọc phần chú thích (message) của HEAD

en: could not read commit message of %s
vi: không thể đọc phần chú thích (message) của %s

en: your index file is unmerged.
vi: tập tin lưu mục lục của bạn không được hòa trộn.

en: cannot fixup root commit
vi: không thể sửa chữa lần chuyển giao gốc

en: commit %s is a merge but no -m option was given.
vi: lần chuyển giao %s là một lần hòa trộn nhưng không đưa ra tùy chọn -m.

en: commit %s does not have parent %d
vi: lần chuyển giao %s không có cha mẹ %d

en: cannot get commit message for %s
vi: không thể lấy ghi chú lần chuyển giao cho %s

note: TRANSLATORS: The first %s will be a "todo" command like "revert" or "pick", the second %s a SHA1.
en: %s: cannot parse parent commit %s
vi: %s: không thể phân tích lần chuyển giao mẹ của %s

en: could not rename '%s' to '%s'
vi: không thể đổi tên “%s” thành “%s”

en: could not revert %s... %s
vi: không thể hoàn nguyên %s… %s

en: could not apply %s... %s
vi: không thể áp dụng miếng vá %s… %s

en: dropping %s %s -- patch contents already upstream
vi: xóa %s %s -- vá nội dung thượng nguồn đã có

en: git %s: failed to read the index
vi: git %s: gặp lỗi đọc bảng mục lục

en: git %s: failed to refresh the index
vi: git %s: gặp lỗi khi làm tươi mới bảng mục lục

en: %s does not accept arguments: '%s'
vi: %s không nhận các đối số: “%s”

en: missing arguments for %s
vi: thiếu đối số cho %s

en: could not parse '%s'
vi: không thể phân tích cú pháp “%s”

en: invalid line %d: %.*s
vi: dòng không hợp lệ %d: %.*s

en: cannot '%s' without a previous commit
vi: không thể “%s” thể mà không có lần chuyển giao kế trước

en: cancelling a cherry picking in progress
vi: đang hủy bỏ thao tác cherry pick đang thực hiện

en: cancelling a revert in progress
vi: đang hủy bỏ các thao tác hoàn nguyên đang thực hiện

en: please fix this using 'git rebase --edit-todo'.
vi: vui lòng sửa lỗi này bằng cách dùng “git rebase --edit-todo”.

en: unusable instruction sheet: '%s'
vi: bảng chỉ thị không thể dùng được: %s

en: no commits parsed.
vi: không có lần chuyển giao nào được phân tích.

en: cannot cherry-pick during a revert.
vi: không thể cherry-pick trong khi hoàn nguyên.

en: cannot revert during a cherry-pick.
vi: không thể thực hiện việc hoàn nguyên trong khi đang cherry-pick.

en: unusable squash-onto
vi: squash-onto không dùng được

en: malformed options sheet: '%s'
vi: bảng tùy chọn dị hình: “%s”

en: empty commit set passed
vi: lần chuyển giao trống rỗng đặt là hợp quy cách

en: revert is already in progress
vi: có thao tác hoàn nguyên đang được thực hiện

en: try "git revert (--continue | %s--abort | --quit)"
vi: hãy thử "git revert (--continue | %s--abort | --quit)"

en: cherry-pick is already in progress
vi: có thao tác “cherry-pick” đang được thực hiện

en: try "git cherry-pick (--continue | %s--abort | --quit)"
vi: hãy thử "git cherry-pick (--continue | %s--abort | --quit)"

en: could not create sequencer directory '%s'
vi: không thể tạo thư mục xếp dãy “%s”

en: could not lock HEAD
vi: không thể khóa HEAD

en: no cherry-pick or revert in progress
vi: không cherry-pick hay hoàn nguyên trong tiến trình

en: cannot resolve HEAD
vi: không thể phân giải HEAD

en: cannot abort from a branch yet to be born
vi: không thể hủy bỏ từ một nhánh mà nó còn chưa được tạo ra

en: cannot read '%s': %s
vi: không thể đọc “%s”: %s

en: unexpected end of file
vi: gặp kết thúc tập tin đột xuất

en: stored pre-cherry-pick HEAD file '%s' is corrupt
vi: tập tin HEAD “pre-cherry-pick” đã lưu “%s” bị hỏng

en: You seem to have moved HEAD. Not rewinding, check your HEAD!
vi: Bạn có lẽ đã có HEAD đã bị di chuyển đi, Không thể tua, kiểm tra HEAD của bạn!

en: no revert in progress
vi: không có tiến trình hoàn nguyên nào

en: no cherry-pick in progress
vi: không có cherry-pick đang được thực hiện

en: failed to skip the commit
vi: gặp lỗi khi bỏ qua đối tượng chuyển giao

en: there is nothing to skip
vi: ở đây không có gì để mà bỏ qua cả

en: have you committed already?
    try "git %s --continue"
vi: bạn đã sẵn sàng chuyển giao chưa?
    thử "git %s --continue"

en: cannot read HEAD
vi: không thể đọc HEAD

en: unable to copy '%s' to '%s'
vi: không thể chép “%s” sang “%s”

en: You can amend the commit now, with
    
      git commit --amend %s
    
    Once you are satisfied with your changes, run
    
      git rebase --continue
vi: Bạn có thể tu bổ lần chuyển giao ngay bây giờ bằng:
    
      git commit --amend %s
    
    Một khi đã hài lòng với những thay đổi của mình, thì chạy:
    
      git rebase --continue

en: Could not apply %s... %.*s
vi: Không thể áp dụng %s… %.*s

en: Could not merge %.*s
vi: Không hòa trộn %.*s

en: Executing: %s
vi: Đang thực thi: %s

en: execution failed: %s
    %sYou can fix the problem, and then run
    
      git rebase --continue
vi: thực thi gặp lỗi: %s
    %sBạn có thể sửa các trục trặc, và sau đó chạy lệnh
    
      git rebase --continue

en: and made changes to the index and/or the working tree
vi: và tạo các thay đổi bảng mục lục và/hay cây làm việc

en: execution succeeded: %s
    but left changes to the index and/or the working tree
    Commit or stash your changes, and then run
    
      git rebase --continue
vi: thực thi thành công: %s
    nhưng còn các thay đổi trong mục lục và/hoặc cây làm việc
    Chuyển giao hay tạm cất các thay đổi này đi, rồi chạy
    
      git rebase --continue

en: illegal label name: '%.*s'
vi: tên nhãn dị hình: “%.*s”

en: writing fake root commit
vi: ghi lần chuyển giao gốc giả

en: writing squash-onto
vi: đang ghi squash-onto

en: could not resolve '%s'
vi: không thể phân giải “%s”

en: cannot merge without a current revision
vi: không thể hòa trộn mà không có một điểm xét duyệt hiện tại

en: unable to parse '%.*s'
vi: không thể phân tích “%.*s”

en: nothing to merge: '%.*s'
vi: chẳng có gì để hòa trộn: “%.*s”

en: octopus merge cannot be executed on top of a [new root]
vi: hòa trộn octopus không thể được thực thi trên đỉnh của một [new root]

en: could not get commit message of '%s'
vi: không thể lấy chú thích của lần chuyển giao của “%s”

en: could not even attempt to merge '%.*s'
vi: không thể ngay cả khi thử hòa trộn “%.*s”

en: merge: Unable to write new index file
vi: merge: Không thể ghi tập tin lưu bảng mục lục mới

en: Cannot autostash
vi: Không thể autostash

en: Unexpected stash response: '%s'
vi: Gặp đáp ứng stash không cần: “%s”

en: Could not create directory for '%s'
vi: Không thể tạo thư mục cho “%s”

en: Created autostash: %s
vi: Đã tạo autostash: %s

en: could not reset --hard
vi: không thể reset --hard

en: Applied autostash.
vi: Đã áp dụng autostash.

en: cannot store %s
vi: không thử lưu “%s”

en: %s
    Your changes are safe in the stash.
    You can run "git stash pop" or "git stash drop" at any time.
vi: %s
    Các thay đổi của bạn an toàn trong stash (tạm cất đi).
    Bạn có thể chạy lệnh "git stash pop" hay "git stash drop" bất kỳ lúc nào.

en: Applying autostash resulted in conflicts.
vi: Áp dụng autostash có hiệu quả trong các xung đột.

en: Autostash exists; creating a new stash entry.
vi: Autostash đã sẵn có; nên tạo một mục stash mới.

en: could not detach HEAD
vi: không thể tách rời HEAD

en: Stopped at HEAD
vi: Dừng lại ở HEAD

en: Stopped at %s
vi: Dừng lại ở %s

en: Could not execute the todo command
    
        %.*s
    It has been rescheduled; To edit the command before continuing, please
    edit the todo list first:
    
        git rebase --edit-todo
        git rebase --continue
vi: Không thể thực thi lệnh todo
    
        %.*s
    Nó đã được lên lịch lại: Để sửa lệnh trước khi tiếp tục, vui lòng
    sửa danh sách todo trước:
    
        git rebase --edit-todo
        git rebase --continue

en: Rebasing (%d/%d)%s
vi: Đang cải tổ (%d/%d)%s

en: Stopped at %s...  %.*s
vi: Dừng lại ở %s…  %.*s

en: unknown command %d
vi: không hiểu câu lệnh %d

en: could not read orig-head
vi: không thể đọc orig-head

en: could not read 'onto'
vi: không thể đọc “onto”.

en: could not update HEAD to %s
vi: không thể cập nhật HEAD thành %s

en: Successfully rebased and updated %s.
vi: Cài tổ và cập nhật %s một cách thành công.

en: cannot rebase: You have unstaged changes.
vi: không thể cải tổ: Bạn có các thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng.

en: cannot amend non-existing commit
vi: không thể tu bỏ một lần chuyển giao không tồn tại

en: invalid file: '%s'
vi: tập tin không hợp lệ: “%s”

en: invalid contents: '%s'
vi: nội dung không hợp lệ: “%s”

en: 
    You have uncommitted changes in your working tree. Please, commit them
    first and then run 'git rebase --continue' again.
vi: 
    Bạn có các thay đổi chưa chuyển giao trong thư mục làm việc. Vui lòng
    chuyển giao chúng trước và sau đó chạy lệnh “git rebase --continue” lần nữa.

en: could not write file: '%s'
vi: không thể ghi tập tin: “%s”

en: could not remove CHERRY_PICK_HEAD
vi: không thể xóa bỏ CHERRY_PICK_HEAD

en: could not commit staged changes.
vi: không thể chuyển giao các thay đổi đã đưa lên bệ phóng.

en: %s: can't cherry-pick a %s
vi: %s: không thể cherry-pick một %s

en: %s: bad revision
vi: %s: điểm xét duyệt sai

en: can't revert as initial commit
vi: không thể hoàn nguyên một lần chuyển giao khởi tạo

en: skipped previously applied commit %s
vi: bỏ qua lần chuyển giao được áp dụng kế trước %s

en: use --reapply-cherry-picks to include skipped commits
vi: dùng --reapply-cherry-picks để bao gồm các lần chuyển giao đã bị bỏ qua

en: make_script: unhandled options
vi: make_script: các tùy chọn được không xử lý

en: make_script: error preparing revisions
vi: make_script: lỗi chuẩn bị điểm hiệu chỉnh

en: nothing to do
vi: không có gì để làm

en: could not skip unnecessary pick commands
vi: không thể bỏ qua các lệnh cậy (pick) không cần thiết

en: the script was already rearranged.
vi: văn lệnh đã sẵn được sắp đặt rồi.

en: '%s' is outside repository at '%s'
vi: “%s” ngoài một kho chứa tại “%s”

en: %s: no such path in the working tree.
    Use 'git <command> -- <path>...' to specify paths that do not exist locally.
vi: %s: không có đường dẫn nào như thế ở trong cây làm việc.
    Dùng “git <lệnh> -- <đường/dẫn>…” để chỉ định đường dẫn mà nó không tồn tại một cách nội bộ.

en: ambiguous argument '%s': unknown revision or path not in the working tree.
    Use '--' to separate paths from revisions, like this:
    'git <command> [<revision>...] -- [<file>...]'
vi: tham số chưa rõ ràng “%s”: chưa biết điểm xem xét hay đường dẫn không trong cây làm việc.
    Dùng “--” để ngăn cách các đường dẫn khỏi điểm xem xét, như thế này:
    “git <lệnh> [<điểm xem xét>…] -- [<tập tin>…]”

en: option '%s' must come before non-option arguments
vi: tùy chọn “%s” phải trước các đối số đầu tiên không có tùy chọn

en: ambiguous argument '%s': both revision and filename
    Use '--' to separate paths from revisions, like this:
    'git <command> [<revision>...] -- [<file>...]'
vi: tham số chưa rõ ràng “%s”: cả điểm xem xét và tên tập tin.
    Dùng “--” để ngăn cách các đường dẫn khỏi điểm xem xét, như thế này:
    “git <lệnh> [<điểm xem xét>…] -- [<tập tin>…]”

en: unable to set up work tree using invalid config
vi: không thể cài đặt thư mục làm việc sử dụng cấu hình không hợp lệ

en: Expected git repo version <= %d, found %d
vi: Cần phiên bản kho git <= %d, nhưng lại nhận được %d

en: unknown repository extension found: | unknown repository extensions found:
vi[0]: tìm thấy phần mở rộng kho chưa biết:

en: repo version is 0, but v1-only extension found: | repo version is 0, but v1-only extensions found:
vi[0]: phiên bản kho là 0, nhưng lại tìm thấy phần mở rộng chỉ v1:

en: error opening '%s'
vi: gặp lỗi khi mở “%s”

en: too large to be a .git file: '%s'
vi: tập tin .git là quá lớn: “%s”

en: error reading %s
vi: gặp lỗi khi đọc %s

en: invalid gitfile format: %s
vi: định dạng tập tin git không hợp lệ: %s

en: no path in gitfile: %s
vi: không có đường dẫn trong tập tin git: %s

en: not a git repository: %s
vi: không phải là kho git: %s

en: '$%s' too big
vi: “$%s” quá lớn

en: not a git repository: '%s'
vi: không phải là kho git: “%s”

en: cannot chdir to '%s'
vi: không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang “%s”

en: cannot come back to cwd
vi: không thể quay lại cwd

en: failed to stat '%*s%s%s'
vi: gặp lỗi khi lấy thống kê về “%*s%s%s”

en: Unable to read current working directory
vi: Không thể đọc thư mục làm việc hiện hành

en: cannot change to '%s'
vi: không thể chuyển sang “%s”

en: not a git repository (or any of the parent directories): %s
vi: không phải là kho git (hoặc bất kỳ thư mục cha mẹ nào): %s

en: not a git repository (or any parent up to mount point %s)
    Stopping at filesystem boundary (GIT_DISCOVERY_ACROSS_FILESYSTEM not set).
vi: không phải là kho git (hay bất kỳ cha mẹ nào đến tận điểm gắn kết %s)
    Dừng tại biên của hệ thống tập tin (GIT_DISCOVERY_ACROSS_FILESYSTEM chưa đặt).

en: unsafe repository ('%s' is owned by someone else)
    To add an exception for this directory, call:
    
    	git config --global --add safe.directory %s
vi: kho lưu trữ không an toàn ('%s' thuộc sở hữu của người khác)
    Để thêm ngoại lệ cho thư mục này, hãy gọi:
    
    	git config --global --add safe.directory %s

en: problem with core.sharedRepository filemode value (0%.3o).
    The owner of files must always have read and write permissions.
vi: gặp vấn đề với giá trị chế độ tập tin core.sharedRepository (0%.3o).
    người sở hữu tập tin phải luôn có quyền đọc và ghi.

en: fork failed
vi: gặp lỗi khi rẽ nhánh tiến trình

en: setsid failed
vi: setsid gặp lỗi

en: index entry is a directory, but not sparse (%08x)
vi: mục tin mục lục là một thư mục, nhưng không "sparse" (%08x)

en: cannot use split index with a sparse index
vi: không thể sử dụng bảng mục lục chia tách với một "sparse index"

note: TRANSLATORS: IEC 80000-13:2008 gibibyte/second
en: %u.%2.2u GiB/s
vi: %u.%2.2u GiB/giây

note: TRANSLATORS: IEC 80000-13:2008 mebibyte/second
en: %u.%2.2u MiB/s
vi: %u.%2.2u MiB/giây

note: TRANSLATORS: IEC 80000-13:2008 kibibyte/second
en: %u.%2.2u KiB/s
vi: %u.%2.2u KiB/giây

note: TRANSLATORS: IEC 80000-13:2008 byte/second
en: %u byte/s | %u bytes/s
vi[0]: %u byte/giây

en: could not edit '%s'
vi: không thể sửa “%s”

en: ignoring suspicious submodule name: %s
vi: đang lờ đi tên mô-đun-con mập mờ: %s

en: negative values not allowed for submodule.fetchJobs
vi: không cho phép giá trị âm ở submodule.fetchJobs

en: ignoring '%s' which may be interpreted as a command-line option: %s
vi: đang bỏ qua “%s” cái mà có thể được phiên dịch như là một tùy chọn dòng lệnh: %s

en: Could not update .gitmodules entry %s
vi: Không thể cập nhật mục .gitmodules %s

en: Cannot change unmerged .gitmodules, resolve merge conflicts first
vi: Không thể thay đổi .gitmodules chưa hòa trộn, hãy giải quyết xung đột trộn trước

en: Could not find section in .gitmodules where path=%s
vi: Không thể tìm thấy phần trong .gitmodules nơi mà đường_dẫn=%s

en: Could not remove .gitmodules entry for %s
vi: Không thể gỡ bỏ mục .gitmodules dành cho %s

en: staging updated .gitmodules failed
vi: gặp lỗi khi tổ chức .gitmodules đã cập nhật

en: in unpopulated submodule '%s'
vi: trong mô-đun-con không có gì “%s”

en: Pathspec '%s' is in submodule '%.*s'
vi: Đặc tả đường dẫn “%s” thì ở trong mô-đun-con “%.*s”

en: bad --ignore-submodules argument: %s
vi: đối số --ignore-submodules sai: %s

en: Submodule in commit %s at path: '%s' collides with a submodule named the same. Skipping it.
vi: Mô-đun-con trong lần chuyển giao %s tại đường dẫn: “%s” va chạm với mô-đun-con cùng tên. Nên bỏ qua nó.

en: submodule entry '%s' (%s) is a %s, not a commit
vi: mục tin mô-đun-con “%s” (%s) là một %s, không phải là một lần chuyển giao

en: Could not run 'git rev-list <commits> --not --remotes -n 1' command in submodule %s
vi: Không thể chạy lệnh “git rev-list <các lần chuyển giao> --not --remotes -n 1” trong mô-đun-con “%s”

en: process for submodule '%s' failed
vi: xử lý cho mô-đun-con “%s” gặp lỗi

en: Pushing submodule '%s'
vi: Đẩy lên mô-đun-con “%s”

en: Unable to push submodule '%s'
vi: Không thể đẩy lên mô-đun-con “%s”

en: Fetching submodule %s%s
vi: Đang lấy về mô-đun-con %s%s

en: Could not access submodule '%s'
vi: Không thể truy cập mô-đun-con “%s”

en: Could not access submodule '%s' at commit %s
vi: Không thể truy cập mô-đun-con “%s” ở lần chuyển giao %s

en: Fetching submodule %s%s at commit %s
vi: Đang lấy về mô-đun-con %s%s tại lần chuyển giao %s

en: Errors during submodule fetch:
    %s
vi: Có lỗi khi lấy về mô-đun-con:
     “%s”

en: '%s' not recognized as a git repository
vi: không nhận ra “%s” là một kho git

en: Could not run 'git status --porcelain=2' in submodule %s
vi: Không thể chạy “git status --porcelain=2” trong mô-đun-con “%s”

en: 'git status --porcelain=2' failed in submodule %s
vi: “git status --porcelain=2” gặp lỗi trong mô-đun-con “%s”

en: could not start 'git status' in submodule '%s'
vi: không thể lấy thống kê “git status” trong mô-đun-con “%s”

en: could not run 'git status' in submodule '%s'
vi: không thể chạy “git status” trong mô-đun-con “%s”

en: Could not unset core.worktree setting in submodule '%s'
vi: Không thể đặt core.worktree trong mô-đun-con “%s”

en: could not recurse into submodule '%s'
vi: không thể đệ quy vào trong mô-đun-con “%s”

en: could not reset submodule index
vi: không thể đặt lại mục lục của mô-đun-con

en: submodule '%s' has dirty index
vi: mô-đun-con “%s” có mục lục còn bẩn

en: Submodule '%s' could not be updated.
vi: Mô-đun-con “%s” không thể được cập nhật.

en: submodule git dir '%s' is inside git dir '%.*s'
vi: thư mục git mô đun con “%s” là bên trong git DIR “%.*s”

en: relocate_gitdir for submodule '%s' with more than one worktree not supported
vi: relocate_gitdir cho mô-đun-con “%s” với nhiều hơn một cây làm việc là chưa được hỗ trợ

en: could not lookup name for submodule '%s'
vi: không thể tìm kiếm tên cho mô-đun-con “%s”

en: refusing to move '%s' into an existing git dir
vi: từ chối di chuyển “%s” vào trong một thư mục git sẵn có

en: Migrating git directory of '%s%s' from
    '%s' to
    '%s'
vi: Di cư thư mục git của “%s%s” từ
    “%s” sang
    “%s”

en: could not start ls-files in ..
vi: không thể lấy thông tin thống kê về ls-files trong ..

en: ls-tree returned unexpected return code %d
vi: ls-tree trả về mã không như mong đợi %d

en: failed to lstat '%s'
vi: gặp lỗi khi lstat “%s”

en: unhandled options
vi: các tùy chọn được không xử lý

en: error preparing revisions
vi: gặp lỗi khi chuẩn bị các điểm xét duyệt

en: commit %s is not marked reachable
vi: lần chuyển giao %s chưa được đánh dấu là tiếp cận được

en: too many commits marked reachable
vi: có quá nhiều lần chuyển giao được đánh dấu là tiếp cận được

en: test-tool serve-v2 [<options>]
vi: test-tool serve-v2 [<các tùy chọn>]

en: exit immediately after advertising capabilities
vi: thoát ngay sau khi khởi tạo quảng cáo capabilities

en: test-helper simple-ipc is-active    [<name>] [<options>]
vi: test-helper simple-ipc is-active    [<tên>] [<các tùy chọn>]

en: test-helper simple-ipc run-daemon   [<name>] [<threads>]
vi: test-helper simple-ipc run-daemon   [<tên>] [<các tiến trình>]

en: test-helper simple-ipc start-daemon [<name>] [<threads>] [<max-wait>]
vi: test-helper simple-ipc start-daemon [<tên>] [<các tiến trình>] [<chờ tối đa>]

en: test-helper simple-ipc stop-daemon  [<name>] [<max-wait>]
vi: test-helper simple-ipc stop-daemon  [<tên>] [<chờ tối đa>]

en: test-helper simple-ipc send         [<name>] [<token>]
vi: test-helper simple-ipc send         [<tên>] [<thẻ>]

en: test-helper simple-ipc sendbytes    [<name>] [<bytecount>] [<byte>]
vi: test-helper simple-ipc sendbytes    [<tên>] [<số lượng byte>] [<byte>]

en: test-helper simple-ipc multiple     [<name>] [<threads>] [<bytecount>] [<batchsize>]
vi: test-helper simple-ipc multiple     [<tên>] [<các tiến trình>] [<số lượng byte>] [<cỡ bó>]

en: name or pathname of unix domain socket
vi: tên hoặc tên đường dẫn của ổ cắm miền unix

en: named-pipe name
vi: tên named-pipe

en: number of threads in server thread pool
vi: số lượng tiến trình trong kho tiến trình máy phục vụ

en: seconds to wait for daemon to start or stop
vi: số giây mà dịch vụ chạy nền chờ khi khởi động hoặc dừng

en: number of bytes
vi: số lượng byte

en: number of requests per thread
vi: số lượng yêu cầu mỗi tiến trình

en: ballast character
vi: ký tự ballast

en: token
vi: thẻ bài

en: command token to send to the server
vi: thẻ bài lệnh để gửi lên cho máy phục vụ

en: running trailer command '%s' failed
vi: chạy lệnh kéo theo “%s” gặp lỗi

en: unknown value '%s' for key '%s'
vi: không hiểu giá trị “%s” cho khóa “%s”

en: empty trailer token in trailer '%.*s'
vi: thẻ thừa trống rỗng trong phần thừa “%.*s”

en: could not read input file '%s'
vi: không đọc được tập tin đầu vào “%s”

en: could not stat %s
vi: không thể lấy thông tin thống kê về %s

en: file %s is not a regular file
vi: "%s" không phải là tập tin bình thường

en: file %s is not writable by user
vi: tập tin %s người dùng không thể ghi được

en: could not open temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: could not rename temporary file to %s
vi: không thể đổi tên tập tin tạm thời thành %s

en: full write to remote helper failed
vi: ghi đầy đủ lên bộ hỗ trợ máy chủ gặp lỗi

en: unable to find remote helper for '%s'
vi: không thể tìm thấy bộ hỗ trợ máy chủ cho “%s”

en: can't dup helper output fd
vi: không thể nhân đôi fd dầu ra bộ hỗ trợ

en: unknown mandatory capability %s; this remote helper probably needs newer version of Git
vi: không hiểu capability bắt buộc %s; bộ hỗ trợ máy chủ này gần như chắc chắn là cần phiên bản Git mới hơn

en: this remote helper should implement refspec capability
vi: bộ hỗ trợ máy chủ này cần phải thực thi capability đặc tả tham chiếu

en: %s unexpectedly said: '%s'
vi: %s said bất ngờ: “%s”

en: %s also locked %s
vi: %s cũng khóa %s

en: couldn't run fast-import
vi: không thể chạy fast-import

en: error while running fast-import
vi: gặp lỗi trong khi chạy fast-import

en: could not read ref %s
vi: không thể đọc tham chiếu %s

en: unknown response to connect: %s
vi: không hiểu đáp ứng để kết nối: %s

en: setting remote service path not supported by protocol
vi: giao thức này không hỗ trợ cài đặt đường dẫn dịch vụ máy chủ

en: invalid remote service path
vi: đường dẫn dịch vụ máy chủ không hợp lệ

en: operation not supported by protocol
vi: thao tác không được gia thức hỗ trợ

en: can't connect to subservice %s
vi: không thể kết nối đến dịch vụ phụ %s

en: --negotiate-only requires protocol v2
vi: --negotiate-only cần giao thức v2

en: 'option' without a matching 'ok/error' directive
vi: “option” không có chỉ thị “ok/error” tương ứng

en: expected ok/error, helper said '%s'
vi: cần ok/error, nhưng bộ hỗ trợ lại nói “%s”

en: helper reported unexpected status of %s
vi: bộ hỗ trợ báo cáo rằng không cần tình trạng của %s

en: helper %s does not support dry-run
vi: helper %s không hỗ trợ dry-run

en: helper %s does not support --signed
vi: helper %s không hỗ trợ --signed

en: helper %s does not support --signed=if-asked
vi: helper %s không hỗ trợ --signed=if-asked

en: helper %s does not support --atomic
vi: helper %s không hỗ trợ --atomic

en: helper %s does not support --%s
vi: helper %s không hỗ trợ --%s

en: helper %s does not support 'push-option'
vi: helper %s không hỗ trợ “push-option”

en: remote-helper doesn't support push; refspec needed
vi: remote-helper không hỗ trợ push; cần đặc tả tham chiếu

en: helper %s does not support 'force'
vi: helper %s không hỗ trợ “force”

en: couldn't run fast-export
vi: không thể chạy fast-export

en: error while running fast-export
vi: gặp lỗi trong khi chạy fast-export

en: No refs in common and none specified; doing nothing.
    Perhaps you should specify a branch.
vi: Không có các tham chiếu trong phần chung và chưa chỉ định; nên không làm gì cả.
    Tuy nhiên bạn nên chỉ định một nhánh.

en: unsupported object format '%s'
vi: không hỗ trợ định dạng đối tượng “%s”

en: malformed response in ref list: %s
vi: đáp ứng sai dạng trong danh sách tham chiếu: %s

en: read(%s) failed
vi: read(%s) gặp lỗi

en: write(%s) failed
vi: write(%s) gặp lỗi

en: %s thread failed
vi: tuyến trình %s gặp lỗi

en: %s thread failed to join: %s
vi: tuyến trình %s gặp lỗi khi gia nhập: %s

en: can't start thread for copying data: %s
vi: không thể khởi chạy tuyến trình để sao chép dữ liệu: %s

en: %s process failed to wait
vi: xử lý %s gặp lỗi khi đợi

en: %s process failed
vi: xử lý %s gặp lỗi

en: can't start thread for copying data
vi: không thể khởi chạy tuyến trình cho việc chép dữ liệu

en: Would set upstream of '%s' to '%s' of '%s'
vi: Không thể đặt thượng nguồn của “%s” thành “%s” của “%s”

en: could not read bundle '%s'
vi: không thể đọc bó “%s”

en: transport: invalid depth option '%s'
vi: vận chuyển: tùy chọn độ sâu “%s” không hợp lệ

en: see protocol.version in 'git help config' for more details
vi: xem protocol.version trong “git help config” để có thêm thông tin

en: server options require protocol version 2 or later
vi: các tùy chọn máy chủ yêu cầu giao thức phiên bản 2 hoặc mới hơn

en: server does not support wait-for-done
vi: máy chủ không hỗ trợ wait-for-done

en: could not parse transport.color.* config
vi: không thể phân tích cú pháp cấu hình transport.color.*

en: support for protocol v2 not implemented yet
vi: việc hỗ trợ giao thức v2 chưa được thực hiện

en: unknown value for config '%s': %s
vi: không hiểu giá trị cho cho cấu hình “%s”: %s

en: transport '%s' not allowed
vi: không cho phép phương thức vận chuyển “%s”

en: git-over-rsync is no longer supported
vi: git-over-rsync không còn được hỗ trợ nữa

en: The following submodule paths contain changes that can
    not be found on any remote:
vi: Các đường dẫn mô-đun-con sau đây có chứa các thay đổi cái mà
    có thể được tìm thấy trên mọi máy phục vụ:

en: 
    Please try
    
    	git push --recurse-submodules=on-demand
    
    or cd to the path and use
    
    	git push
    
    to push them to a remote.
vi: 
    Hãy thử
    
    	git push --recurse-submodules=on-demand
    
    hoặc cd đến đường dẫn và dùng
    
    	git push
    
    để đẩy chúng lên máy phục vụ.

en: Aborting.
vi: Bãi bỏ.

en: failed to push all needed submodules
vi: gặp lỗi khi đẩy dữ liệu của tất cả các mô-đun-con cần thiết

en: too-short tree object
vi: đối tượng cây quá ngắn

en: malformed mode in tree entry
vi: chế độ dị hình trong đề mục cây

en: empty filename in tree entry
vi: tên tập tin trống rỗng trong mục tin cây

en: too-short tree file
vi: tập tin cây quá ngắn

en: Your local changes to the following files would be overwritten by checkout:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you switch branches.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn chuyển nhánh.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by checkout:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you merge.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn hòa trộn.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by merge:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: Your local changes to the following files would be overwritten by %s:
    %%sPlease commit your changes or stash them before you %s.
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%sVui lòng chuyển giao các thay đổi hay tạm cất chúng đi trước khi bạn %s.

en: Your local changes to the following files would be overwritten by %s:
    %%s
vi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%s

en: Updating the following directories would lose untracked files in them:
    %s
vi: Việc cập nhật các thư mục sau đây có thể làm mất các tập tin chưa theo dõi trong nó:
    %s

en: Refusing to remove the current working directory:
    %s
vi: Từ chối gỡ bỏ thư mục làm việc hiện tại:
    %s

en: The following untracked working tree files would be removed by checkout:
    %%sPlease move or remove them before you switch branches.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn chuyển nhánh.

en: The following untracked working tree files would be removed by checkout:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi lệnh checkout:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be removed by merge:
    %%sPlease move or remove them before you merge.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn hòa trộn.

en: The following untracked working tree files would be removed by merge:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be removed by %s:
    %%sPlease move or remove them before you %s.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi %s:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn %s.

en: The following untracked working tree files would be removed by %s:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị gỡ bỏ bởi %s:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by checkout:
    %%sPlease move or remove them before you switch branches.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn chuyển nhánh.

en: The following untracked working tree files would be overwritten by checkout:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh checkout:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by merge:
    %%sPlease move or remove them before you merge.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn hòa trộn.

en: The following untracked working tree files would be overwritten by merge:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn:
    %%s

en: The following untracked working tree files would be overwritten by %s:
    %%sPlease move or remove them before you %s.
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%sVui lòng di chuyển hay gỡ bỏ chúng trước khi bạn %s.

en: The following untracked working tree files would be overwritten by %s:
    %%s
vi: Các tập tin cây làm việc chưa được theo dõi sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh %s:
    %%s

en: Entry '%s' overlaps with '%s'.  Cannot bind.
vi: Mục “%s” đè lên “%s”. Không thể buộc.

en: Cannot update submodule:
    %s
vi: Không thể cập nhật mô-đun-con:
    %s

en: The following paths are not up to date and were left despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn sau đây không được cập nhật và vẫn được để lại bất chấp các mẫu sparse:
    %s

en: The following paths are unmerged and were left despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn theo sau đây chưa được hòa trộn và để bất chấp các mẫu sparse:
    %s

en: The following paths were already present and thus not updated despite sparse patterns:
    %s
vi: Các đường dẫn sau đây đã sẵn hiện diện và như vậy không được cập nhật bất cấp các mẫu sparse:
    %s

en: Aborting
vi: Bãi bỏ

en: After fixing the above paths, you may want to run `git sparse-checkout reapply`.
vi: Sau khi sửa các đường dẫn phía trên, bạn có thể chạy “git sparse-checkout reapply“.

en: Updating files
vi: Đang cập nhật các tập tin

en: the following paths have collided (e.g. case-sensitive paths
    on a case-insensitive filesystem) and only one from the same
    colliding group is in the working tree:
vi: các đường dẫn sau đây có xung đột(vd: các đường dẫn phân biệt
    HOA/thường trên một hệ thống tập tin không phân biệt HOA/thường)
    và chỉ một từ cùng một nhóm xung đột là trong cây làm việc hiện tại:

en: Updating index flags
vi: Đang cập nhật các cờ mục lục

en: worktree and untracked commit have duplicate entries: %s
vi: cây làm việc và lần chuyển giao không được theo dõi có các mục trùng lặp: %s

en: expected flush after fetch arguments
vi: cần đẩy dữ liệu lên đĩa sau các tham số của lệnh fetch

en: invalid URL scheme name or missing '://' suffix
vi: tên lược đồ URL không hợp lệ, hoặc thiếu hậu tố “://”

en: invalid %XX escape sequence
vi: thoát chuỗi %XX không hợp lệ

en: missing host and scheme is not 'file:'
vi: thiếu máy chủ và lược đồ thì không phải là giao thức “file:”

en: a 'file:' URL may not have a port number
vi: một URL kiểu “file:” không được chứa cổng

en: invalid characters in host name
vi: có các ký tự không hợp lệ trong tên máy

en: invalid port number
vi: tên cổng không hợp lệ

en: invalid '..' path segment
vi: đoạn đường dẫn “..” không hợp lệ

en: Fetching objects
vi: Đang lấy về các đối tượng

en: '%s' at main working tree is not the repository directory
vi: “%s” tại cây làm việc chình không phải là thư mục kho

en: '%s' file does not contain absolute path to the working tree location
vi: tập tin “%s” không chứa đường dẫn tuyệt đối đến vị trí cây làm việc hiện

en: '%s' is not a .git file, error code %d
vi: “%s” không phải là tập tin .git, mã lỗi %d

en: '%s' does not point back to '%s'
vi: “%s” không chỉ ngược đến “%s”

en: not a directory
vi: không phải thư mục

en: .git is not a file
vi: .git không phải là một tập tin

en: .git file broken
vi: tệp .git bị hỏng

en: .git file incorrect
vi: tập tin .git không chính xác

en: not a valid path
vi: không phải là một đường dẫn hợp lệ

en: unable to locate repository; .git is not a file
vi: không thể phân bổ kho chứa; .git không phải là một tập tin

en: unable to locate repository; .git file does not reference a repository
vi: không thể phân bổ kho chứa; tập tin .git tham chiếu đến một kho

en: unable to locate repository; .git file broken
vi: không thể phân bổ kho chứa; tập tin .git bị hỏng

en: gitdir unreadable
vi: gitdir không thể đọc được

en: gitdir incorrect
vi: gitdir không chính xác

en: not a valid directory
vi: không phải thư mục hợp lệ

en: gitdir file does not exist
vi: tập tin gitdir không tồn tại

en: unable to read gitdir file (%s)
vi: không thể đọc tập tin gitdir (%s)

en: short read (expected %<PRIuMAX> bytes, read %<PRIuMAX>)
vi: đọc ngắn (cần %<PRIuMAX> byte, đọc %<PRIuMAX>)

en: invalid gitdir file
vi: tập tin gitdir (thư mục git) không hợp lệ

en: gitdir file points to non-existent location
vi: tập tin gitdir chỉ đến vị trí không tồn tại

en: unable to set %s in '%s'
vi: không thể đặt %s trong “%s”

en: unable to unset %s in '%s'
vi: không thể bỏ đặt %s trong '%s'

en: failed to set extensions.worktreeConfig setting
vi: gặp lỗi khi đặt cài đặt extensions.worktreeConfig

en: could not setenv '%s'
vi: không thể setenv “%s”

en: unable to create '%s'
vi: không thể tạo “%s”

en: could not open '%s' for reading and writing
vi: không thể mở “%s” để đọc và ghi

en: unable to access '%s'
vi: không thể truy cập “%s”

en: unable to get current working directory
vi: không thể lấy thư mục làm việc hiện hành

en: Unmerged paths:
vi: Những đường dẫn chưa được hòa trộn:

en:   (use "git restore --staged <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git restore --staged <tập-tin>…" để bỏ ra khỏi bệ phóng)

en:   (use "git restore --source=%s --staged <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git restore --source=%s --staged <tập-tin>…" để bỏ ra khỏi bệ phóng)

en:   (use "git rm --cached <file>..." to unstage)
vi:   (dùng "git rm --cached <tập-tin>…" để bỏ ra khỏi bệ phóng)

en:   (use "git add <file>..." to mark resolution)
vi:   (dùng "git add <tập-tin>…" để đánh dấu là cần giải quyết)

en:   (use "git add/rm <file>..." as appropriate to mark resolution)
vi:   (dùng "git add/rm <tập-tin>…" như là một cách thích hợp để đánh dấu là cần được giải quyết)

en:   (use "git rm <file>..." to mark resolution)
vi:   (dùng "git rm <tập-tin>…" để đánh dấu là cần giải quyết)

en: Changes to be committed:
vi: Những thay đổi sẽ được chuyển giao:

en: Changes not staged for commit:
vi: Các thay đổi chưa được đặt lên bệ phóng để chuyển giao:

en:   (use "git add <file>..." to update what will be committed)
vi:   (dùng "git add <tập-tin>…" để cập nhật những gì sẽ chuyển giao)

en:   (use "git add/rm <file>..." to update what will be committed)
vi:   (dùng "git add/rm <tập-tin>…" để cập nhật những gì sẽ được chuyển giao)

en:   (use "git restore <file>..." to discard changes in working directory)
vi:   (dùng "git restore <tập-tin>…" để loại bỏ các thay đổi trong thư mục làm việc)

en:   (commit or discard the untracked or modified content in submodules)
vi:   (chuyển giao hoặc là loại bỏ các nội dung chưa được theo dõi hay đã sửa chữa trong mô-đun-con)

en:   (use "git %s <file>..." to include in what will be committed)
vi:   (dùng "git %s <tập-tin>…" để thêm vào những gì cần được chuyển giao)

en: both deleted:
vi: bị xóa bởi cả hai:

en: added by us:
vi: được thêm vào bởi chúng ta:

en: deleted by them:
vi: bị xóa đi bởi họ:

en: added by them:
vi: được thêm vào bởi họ:

en: deleted by us:
vi: bị xóa bởi chúng ta:

en: both added:
vi: được thêm vào bởi cả hai:

en: both modified:
vi: bị sửa bởi cả hai:

en: new file:
vi: tập tin mới:

en: copied:
vi: đã chép:

en: deleted:
vi: đã xóa:

en: modified:
vi: đã sửa:

en: renamed:
vi: đã đổi tên:

en: typechange:
vi: đổi-kiểu:

en: unknown:
vi: không hiểu:

en: unmerged:
vi: chưa hòa trộn:

en: new commits,
vi: lần chuyển giao mới,

en: modified content,
vi: nội dung bị sửa đổi,

en: untracked content,
vi: nội dung chưa được theo dõi,

en: Your stash currently has %d entry | Your stash currently has %d entries
vi[0]: Bạn hiện nay ở trong phần cất đi đang có %d mục

en: Submodules changed but not updated:
vi: Những mô-đun-con đã bị thay đổi nhưng chưa được cập nhật:

en: Submodule changes to be committed:
vi: Những mô-đun-con thay đổi đã được chuyển giao:

en: Do not modify or remove the line above.
    Everything below it will be ignored.
vi: Không sửa hay xóa bỏ đường ở trên.
    Mọi thứ phía dưới sẽ được xóa bỏ.

en: 
    It took %.2f seconds to compute the branch ahead/behind values.
    You can use '--no-ahead-behind' to avoid this.
vi: 
    Nó cần %.2f giây để tính toán giá trị của trước/sau của nhánh.
    Bạn có thể dùng “--no-ahead-behind” tránh phải điều này.

en: You have unmerged paths.
vi: Bạn có những đường dẫn chưa được hòa trộn.

en:   (fix conflicts and run "git commit")
vi:   (sửa các xung đột rồi chạy "git commit")

en:   (use "git merge --abort" to abort the merge)
vi:   (dùng "git merge --abort" để bãi bỏ việc hòa trộn)

en: All conflicts fixed but you are still merging.
vi: Tất cả các xung đột đã được giải quyết nhưng bạn vẫn đang hòa trộn.

en:   (use "git commit" to conclude merge)
vi:   (dùng "git commit" để hoàn tất việc hòa trộn)

en: You are in the middle of an am session.
vi: Bạn đang ở giữa của một phiên “am”.

en: The current patch is empty.
vi: Miếng vá hiện tại bị trống rỗng.

en:   (fix conflicts and then run "git am --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git am --continue")

en:   (use "git am --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng "git am --skip" để bỏ qua miếng vá này)

en:   (use "git am --allow-empty" to record this patch as an empty commit)
vi:   (dùng "git am --allow-empty" ghi miếng vá này như một lần chuyển giao rỗng)

en:   (use "git am --abort" to restore the original branch)
vi:   (dùng "git am --abort" để phục hồi lại nhánh nguyên thủy)

en: git-rebase-todo is missing.
vi: thiếu git-rebase-todo.

en: No commands done.
vi: Không thực hiện lệnh nào.

en: Last command done (%<PRIuMAX> command done): | Last commands done (%<PRIuMAX> commands done):
vi[0]: Lệnh thực hiện cuối (%<PRIuMAX> lệnh được thực thi):

en:   (see more in file %s)
vi:   (xem thêm trong %s)

en: No commands remaining.
vi: Không có lệnh nào còn lại.

en: Next command to do (%<PRIuMAX> remaining command): | Next commands to do (%<PRIuMAX> remaining commands):
vi[0]: Lệnh cần làm kế tiếp (%<PRIuMAX> lệnh còn lại):

en:   (use "git rebase --edit-todo" to view and edit)
vi:   (dùng lệnh "git rebase --edit-todo" để xem và sửa)

en: You are currently rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc “rebase” nhánh “%s” trên “%s”.

en: You are currently rebasing.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc “rebase” (cải tổ).

en:   (fix conflicts and then run "git rebase --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh “cải tổ” "git rebase --continue")

en:   (use "git rebase --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng lệnh “cải tổ” "git rebase --skip" để bỏ qua lần vá này)

en:   (use "git rebase --abort" to check out the original branch)
vi:   (dùng lệnh “cải tổ” "git rebase --abort" để check-out nhánh nguyên thủy)

en:   (all conflicts fixed: run "git rebase --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh “cải tổ” "git rebase --continue")

en: You are currently splitting a commit while rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc chia tách một lần chuyển giao trong khi đang “rebase” nhánh “%s” trên “%s”.

en: You are currently splitting a commit during a rebase.
vi: Bạn hiện tại đang cắt đôi một lần chuyển giao trong khi đang thực hiện việc rebase.

en:   (Once your working directory is clean, run "git rebase --continue")
vi:   (Một khi thư mục làm việc của bạn đã gọn gàng, chạy lệnh “cải tổ” "git rebase --continue")

en: You are currently editing a commit while rebasing branch '%s' on '%s'.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc sửa chữa một lần chuyển giao trong khi đang rebase nhánh “%s” trên “%s”.

en: You are currently editing a commit during a rebase.
vi: Bạn hiện đang sửa một lần chuyển giao trong khi bạn thực hiện rebase.

en:   (use "git commit --amend" to amend the current commit)
vi:   (dùng "git commit --amend" để “tu bổ” lần chuyển giao hiện tại)

en:   (use "git rebase --continue" once you are satisfied with your changes)
vi:   (chạy lệnh “cải tổ” "git rebase --continue" một khi bạn cảm thấy hài lòng về những thay đổi của mình)

en: Cherry-pick currently in progress.
vi: Cherry-pick hiện tại đang được thực hiện.

en: You are currently cherry-picking commit %s.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện việc cherry-pick lần chuyển giao %s.

en:   (fix conflicts and run "git cherry-pick --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git cherry-pick --continue")

en:   (run "git cherry-pick --continue" to continue)
vi:   (chạy lệnh "git cherry-pick --continue" để tiếp tục)

en:   (all conflicts fixed: run "git cherry-pick --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh "git cherry-pick --continue")

en:   (use "git cherry-pick --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng "git cherry-pick --skip" để bỏ qua miếng vá này)

en:   (use "git cherry-pick --abort" to cancel the cherry-pick operation)
vi:   (dùng "git cherry-pick --abort" để hủy bỏ thao tác cherry-pick)

en: Revert currently in progress.
vi: Hoàn nguyên hiện tại đang thực hiện.

en: You are currently reverting commit %s.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện thao tác hoàn nguyên lần chuyển giao “%s”.

en:   (fix conflicts and run "git revert --continue")
vi:   (sửa các xung đột và sau đó chạy lệnh "git revert --continue")

en:   (run "git revert --continue" to continue)
vi:   (chạy lệnh "git revert --continue" để tiếp tục)

en:   (all conflicts fixed: run "git revert --continue")
vi:   (khi tất cả các xung đột đã sửa xong: chạy lệnh "git revert --continue")

en:   (use "git revert --skip" to skip this patch)
vi:   (dùng lệnh "git revert --skip" để bỏ qua lần vá này)

en:   (use "git revert --abort" to cancel the revert operation)
vi:   (dùng "git revert --abort" để hủy bỏ thao tác hoàn nguyên)

en: You are currently bisecting, started from branch '%s'.
vi: Bạn hiện nay đang thực hiện thao tác di chuyển nửa bước (bisect), bắt đầu từ nhánh “%s”.

en: You are currently bisecting.
vi: Bạn hiện tại đang thực hiện việc bisect (di chuyển nửa bước).

en:   (use "git bisect reset" to get back to the original branch)
vi:   (dùng "git bisect reset" để quay trở lại nhánh nguyên thủy)

en: You are in a sparse checkout.
vi: Bạn đang trong lần lấy ra sparse.

en: You are in a sparse checkout with %d%% of tracked files present.
vi: Bạn đang ở trong lần lấy ra sparser %d%% của các tập tin được theo dõi hiện tại.

en: On branch
vi: Trên nhánh

en: interactive rebase in progress; onto
vi: rebase ở chế độ tương tác đang được thực hiện; lên trên

en: rebase in progress; onto
vi: rebase đang được thực hiện: lên trên

en: HEAD detached at
vi: HEAD được tách rời tại

en: HEAD detached from
vi: HEAD được tách rời từ

en: Not currently on any branch.
vi: Hiện tại chẳng ở nhánh nào cả.

en: Initial commit
vi: Lần chuyển giao khởi tạo

en: No commits yet
vi: Vẫn chưa chuyển giao

en: Untracked files
vi: Những tập tin chưa được theo dõi

en: Ignored files
vi: Những tập tin bị lờ đi

en: It took %.2f seconds to enumerate untracked files. 'status -uno'
    may speed it up, but you have to be careful not to forget to add
    new files yourself (see 'git help status').
vi: Cần %.2f giây để liệt kê tất cả các tập tin chưa được theo dõi. “status -uno”
    có lẽ làm nó nhanh hơn, nhưng bạn phải cẩn thận đừng quên mình phải
    tự thêm các tập tin mới (xem “git help status”..

en: Untracked files not listed%s
vi: Những tập tin chưa được theo dõi không được liệt kê ra %s

en:  (use -u option to show untracked files)
vi:  (dùng tùy chọn -u để hiển thị các tập tin chưa được theo dõi)

en: No changes
vi: Không có thay đổi nào

en: no changes added to commit (use "git add" and/or "git commit -a")
vi: không có thay đổi nào được thêm vào để chuyển giao (dùng "git add" và/hoặc "git commit -a")

en: no changes added to commit
vi: không có thay đổi nào được thêm vào để chuyển giao

en: nothing added to commit but untracked files present (use "git add" to track)
vi: không có gì được thêm vào lần chuyển giao nhưng có những tập tin chưa được theo dõi hiện diện (dùng "git add" để đưa vào theo dõi)

en: nothing added to commit but untracked files present
vi: không có gì được thêm vào lần chuyển giao nhưng có những tập tin chưa được theo dõi hiện diện

en: nothing to commit (create/copy files and use "git add" to track)
vi: không có gì để chuyển giao (tạo/sao-chép các tập tin và dùng "git add" để đưa vào theo dõi)

en: nothing to commit
vi: không có gì để chuyển giao

en: nothing to commit (use -u to show untracked files)
vi: không có gì để chuyển giao (dùng -u xem các tập tin chưa được theo dõi)

en: nothing to commit, working tree clean
vi: không có gì để chuyển giao, thư mục làm việc sạch sẽ

en: No commits yet on
vi: Vẫn không thực hiện lệnh chuyển giao nào

en: HEAD (no branch)
vi: HEAD (không nhánh)

en: different
vi: khác

en: behind
vi: đằng sau

en: ahead
vi: phía trước

note: TRANSLATORS: the action is e.g. "pull with rebase"
en: cannot %s: You have unstaged changes.
vi: không thể %s: Bạn có các thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng.

en: additionally, your index contains uncommitted changes.
vi: thêm vào đó, bảng mục lục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: cannot %s: Your index contains uncommitted changes.
vi: không thể %s: Mục lục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: Error: Your local changes to the following files would be overwritten by merge
vi: Lỗi: Các thay đổi nội bộ của bạn với các tập tin sau đây sẽ bị ghi đè bởi lệnh hòa trộn

en: Automated merge did not work.
vi: Hòa trộn một cách tự động không làm việc.

en: Should not be doing an octopus.
vi: Không thể thực hiện một octopus.

en: Unable to find common commit with $pretty_name
vi: Không thể tìm thấy lần chuyển giao chung với $pretty_name

en: Already up to date with $pretty_name
vi: Đã cập nhật với $pretty_name rồi

en: Fast-forwarding to: $pretty_name
vi: Chuyển-tiếp-nhanh đến: $pretty_name

en: Trying simple merge with $pretty_name
vi: Đang thử hòa trộn đơn giản với $pretty_name

en: Simple merge did not work, trying automatic merge.
vi: Hòa trộn đơn giản không làm việc, thử hòa trộn tự động.

en: usage: $dashless $USAGE
vi: cách dùng: $dashless $USAGE

en: Cannot chdir to $cdup, the toplevel of the working tree
vi: Không thể chuyển thư mục (chdir) sang $cdup, thư mục ở mức cao nhất của cây làm việc

en: fatal: $program_name cannot be used without a working tree.
vi: lỗi nghiêm trọng: $program_name không thể được dùng ngoaoif thư mục làm việc.

en: Cannot rewrite branches: You have unstaged changes.
vi: Không thể ghi lại các nhánh: Bạn có các thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng.

en: Cannot $action: You have unstaged changes.
vi: Không thể $action: Bạn có các thay đổi chưa được đưa lên bệ phóng.

en: Cannot $action: Your index contains uncommitted changes.
vi: Không thể $action: Mục lục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: Additionally, your index contains uncommitted changes.
vi: Thêm vào đó, bảng mục lục của bạn có chứa các thay đổi chưa được chuyển giao.

en: You need to run this command from the toplevel of the working tree.
vi: Bạn cần chạy lệnh này từ thư mục ở mức cao nhất của cây làm việc.

en: Unable to determine absolute path of git directory
vi: Không thể dò tìm đường dẫn tuyệt đối của thư mục git

en: touched %d path
     | touched %d paths
vi[0]: %d đường dẫn đã touch (chạm)

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be
    marked for staging.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức
    được đánh dấu để chuyển lên bệ phóng.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be
    marked for stashing.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức
    được đánh dấu để tạm cất.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be
    marked for unstaging.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức
    được đánh dấu để bỏ chuyển lên bệ phóng.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be
    marked for applying.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức
    được đánh dấu để áp dụng.

en: If the patch applies cleanly, the edited hunk will immediately be
    marked for discarding.
vi: Nếu miếng vá được áp dụng sạch sẽ, khúc đã sửa sẽ ngay lập tức
    được đánh dấu để loại bỏ.

en: failed to open hunk edit file for writing: %s
vi: gặp lỗi khi tập tin sửa khúc để ghi: %s

en: ---
    To remove '%s' lines, make them ' ' lines (context).
    To remove '%s' lines, delete them.
    Lines starting with %s will be removed.
vi: ---
    Để gỡ bỏ các dòng “%s”, làm chúng thành những dòng “ “ (nội dung).
    Để xóa bỏ dòng “%s”, xóa chúng đi.
    Những dòng bắt đầu bằng %s sẽ bị loại bỏ.

en: failed to open hunk edit file for reading: %s
vi: gặp lỗi khi mở tập tin khúc để đọc: %s

en: y - stage this hunk
    n - do not stage this hunk
    q - quit; do not stage this hunk or any of the remaining ones
    a - stage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa lên bệ phóng khúc này
    n - đừng đưa lên bệ phóng khúc này
    q - thoát; đừng đưa lên bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa lên bệ phóng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa lên bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: y - stash this hunk
    n - do not stash this hunk
    q - quit; do not stash this hunk or any of the remaining ones
    a - stash this hunk and all later hunks in the file
    d - do not stash this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - tạm cất khúc này
    n - đừng tạm cất khúc này
    q - thoát; đừng tạm cất khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - tạm cất khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng tạm cất khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: y - unstage this hunk
    n - do not unstage this hunk
    q - quit; do not unstage this hunk or any of the remaining ones
    a - unstage this hunk and all later hunks in the file
    d - do not unstage this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - đưa ra khỏi bệ phóng khúc này
    n - đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này
    q - thoát; đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - đưa ra khỏi bệ phóng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng đưa ra khỏi bệ phóng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại trong tập tin

en: y - apply this hunk to index
    n - do not apply this hunk to index
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào mục lục
    n - đừng áp dụng khúc này vào mục lục
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - discard this hunk from worktree
    n - do not discard this hunk from worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - discard this hunk from index and worktree
    n - do not discard this hunk from index and worktree
    q - quit; do not discard this hunk or any of the remaining ones
    a - discard this hunk and all later hunks in the file
    d - do not discard this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - loại bỏ khúc này khỏi mục lục và cây làm việc
    n - đừng loại bỏ khúc khỏi mục lục và cây làm việc
    q - thoát; đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - loại bỏ khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng loại bỏ khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - apply this hunk to index and worktree
    n - do not apply this hunk to index and worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào mục lục và cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào mục lục và cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: y - apply this hunk to worktree
    n - do not apply this hunk to worktree
    q - quit; do not apply this hunk or any of the remaining ones
    a - apply this hunk and all later hunks in the file
    d - do not apply this hunk or any of the later hunks in the file
vi: y - áp dụng khúc này vào cây làm việc
    n - đừng áp dụng khúc vào cây làm việc
    q - thoát; đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào còn lại
    a - áp dụng khúc này và tất cả các khúc sau này trong tập tin
    d - đừng áp dụng khúc này cũng như bất kỳ cái nào sau này trong tập tin

en: g - select a hunk to go to
    / - search for a hunk matching the given regex
    j - leave this hunk undecided, see next undecided hunk
    J - leave this hunk undecided, see next hunk
    k - leave this hunk undecided, see previous undecided hunk
    K - leave this hunk undecided, see previous hunk
    s - split the current hunk into smaller hunks
    e - manually edit the current hunk
    ? - print help
vi: g - chọn một khúc muốn tới
    / - tìm một khúc khớp với biểu thức chính quy đưa ra
    j - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế
    J - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế
    k - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc chưa quyết định kế trước
    K - để lại khúc này là chưa quyết định, xem khúc kế trước
    s - chia khúc hiện tại thành các khúc nhỏ hơn
    e - sửa bằng tay khúc hiện hành
    ? - in trợ giúp

en: The selected hunks do not apply to the index!
vi: Các khúc đã chọn không được áp dụng vào bảng mục lục!

en: ignoring unmerged: %s
vi: bỏ qua những thứ chưa hòa trộn: %s

en: Apply mode change to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng thay đổi chế độ cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply deletion to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng việc xóa cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply addition to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng việc thêm cho cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: Apply this hunk to worktree [y,n,q,a,d%s,?]?
vi: Áp dụng khúc này vào cây làm việc [y,n,q,a,d%s,?]?

en: No other hunks to goto
vi: Không còn khúc nào để mà nhảy đến

en: Invalid number: '%s'
vi: Số không hợp lệ: “%s”

en: Sorry, only %d hunk available.
     | Sorry, only %d hunks available.
vi[0]: Rất tiếc, chỉ có sẵn %d khúc.

en: No other hunks to search
vi: Không còn khúc nào để mà tìm kiếm

en: Malformed search regexp %s: %s
vi: Định dạng tìm kiếm của biểu thức chính quy không đúng %s: %s

en: No hunk matches the given pattern
vi: Không thấy khúc nào khớp mẫu đã cho

en: No previous hunk
vi: Không có khúc kế trước

en: No next hunk
vi: Không có khúc kế tiếp

en: Sorry, cannot split this hunk
vi: Rất tiếc, không thể chia nhỏ khúc này

en: Split into %d hunk.
     | Split into %d hunks.
vi[0]: Chi nhỏ thành %d khúc.

en: Sorry, cannot edit this hunk
vi: Rất tiếc, không thể sửa khúc này

note: TRANSLATORS: please do not translate the command names 'status', 'update', 'revert', etc.
en: status        - show paths with changes
    update        - add working tree state to the staged set of changes
    revert        - revert staged set of changes back to the HEAD version
    patch         - pick hunks and update selectively
    diff          - view diff between HEAD and index
    add untracked - add contents of untracked files to the staged set of changes
vi: status        - hiển thị các đường dẫn với các thay đổi
    update        - đặt trạng thái cây làm việc thành tập hợp các thay đổi đã đặt lên bệ phóng
    revert        - hoàn nguyên tập hợp các thay đổi đã đặt lên bệ phóng trở lại phiên bản HEAD
    patch         - cậy các khúc và cập nhật có lựa chọn
    diff	      - xem khác biệt giữa HEAD và mục lục
    add untracked - thêm nội dung các các tập tin chưa theo dõi và tập hợp các thay đổi đã đặt lên bệ phóng

en: missing --
vi: thiếu --

en: unknown --patch mode: %s
vi: không hiểu chế độ --patch: %s

en: invalid argument %s, expecting --
vi: đối số không hợp lệ %s, cần --

en: local zone differs from GMT by a non-minute interval
vi: múi giờ nội bộ khác biệt với GMT bởi khoảng thời gian không-phút

en: local time offset greater than or equal to 24 hours
vi: khoảng bù thời gian nội bộ lớn hơn hoặc bằng 24 giờ

en: fatal: command '%s' died with exit code %d
vi: lỗi nghiêm trọng: lệnh “%s” chết với mã thoát %d

en: the editor exited uncleanly, aborting everything
vi: trình soạn thảo thoát không sạch sẽ, bãi bỏ mọi thứ

en: '%s' contains an intermediate version of the email you were composing.
vi: “%s” có chưa một phiên bản trung gian của thư bạn đã soạn.

en: '%s.final' contains the composed email.
vi: “%s.final” chứa thư điện tử đã soạn thảo.

en: --dump-aliases incompatible with other options
vi: --dump-aliases xung khắc với các tùy chọn khác

en: fatal: found configuration options for 'sendmail'
    git-send-email is configured with the sendemail.* options - note the 'e'.
    Set sendemail.forbidSendmailVariables to false to disable this check.
vi: lỗi nghiêm trọng: tìm thấy các tùy chọn cấu hình cho “sendmail”
    git-send-email được cấu hình với các tùy chọn sendemail.* - chú ý “e”.
    Đặt sendemail.forbidSendmailVariables thành false để tắt kiểm tra này.

en: Cannot run git format-patch from outside a repository
vi: Không thể chạy git format-patch ở ngoài một kho chứa

en: `batch-size` and `relogin` must be specified together (via command-line or configuration option)
vi: “batch-size” và “relogin” phải được chỉ định cùng với nhau (thông qua dòng lệnh hoặc tùy chọn cấu hình)

en: Unknown --suppress-cc field: '%s'
vi: Không hiểu trường --suppress-cc: “%s”

en: Unknown --confirm setting: '%s'
vi: Không hiểu cài đặt --confirm: “%s”

en: warning: sendmail alias with quotes is not supported: %s
vi: cảnh báo: bí danh sendmail với dấu trích dẫn không được hỗ trợ: %s

en: warning: `:include:` not supported: %s
vi: cảnh báo: “:include:“ không được hỗ trợ: %s

en: warning: `/file` or `|pipe` redirection not supported: %s
vi: cảnh báo: chuyển hướng “/file“ hay “|pipe“ không được hỗ trợ: %s

en: warning: sendmail line is not recognized: %s
vi: cảnh báo: dòng sendmail không nhận ra được: %s

en: File '%s' exists but it could also be the range of commits
    to produce patches for.  Please disambiguate by...
    
        * Saying "./%s" if you mean a file; or
        * Giving --format-patch option if you mean a range.
vi: Tập tin “%s” đã có sẵn nhưng nó có lẽ cũng là chuẩn bị của
    các miếng vá tạo lần chuyển giao. Vui lòng làm rõ ý bằng…
    
        * Nói "./%s" nếu ý bạn là một tập tin; hoặc
        * Đưa ra tùy chọn --format-patch nếu ý bạn là chuẩn bị.

en: Failed to opendir %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở thư mục “%s”: %s

en: 
    No patch files specified!
vi: 
    Chưa chỉ định các tập tin miếng vá!

en: No subject line in %s?
vi: Không có dòng chủ đề trong %s?

en: Failed to open for writing %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở “%s” để ghi: %s

en: Lines beginning in "GIT:" will be removed.
    Consider including an overall diffstat or table of contents
    for the patch you are writing.
    
    Clear the body content if you don't wish to send a summary.
vi: Các dòng bắt đầu bằng "GIT:" sẽ bị xóa bỏ.
    Cân nhắc bao gồm một thống kê diff toàn thể hay bảng nội dung
    cho miếng vá mà bạn đang viết.
    
    Xóa nội dung phần thân nếu bạn không muốn gửi tóm tắt.

en: Failed to open %s: %s
vi: Gặp lỗi khi mở “%s”: %s

en: Failed to open %s.final: %s
vi: Gặp lỗi khi mở %s.final: %s

en: Summary email is empty, skipping it
vi: Thư tổng thể là trống rỗng, nên bỏ qua nó

note: TRANSLATORS: please keep [y/N] as is.
en: Are you sure you want to use <%s> [y/N]?
vi: Bạn có chắc muốn dùng <%s> [y/N]?

en: The following files are 8bit, but do not declare a Content-Transfer-Encoding.
vi: Các trường sau đây là 8bit, nhưng không khai báo một Content-Transfer-Encoding.

en: Which 8bit encoding should I declare [UTF-8]?
vi: Bảng mã 8bit nào tôi nên khai báo [UTF-8]?

en: Refusing to send because the patch
    	%s
    has the template subject '*** SUBJECT HERE ***'. Pass --force if you really want to send.
vi: Từ chối gửi bởi vì miếng vá
    	%s
    có chủ đề ở dạng mẫu “*** SUBJECT HERE ***”. Dùng --force nếu bạn thực sự muốn gửi.

en: To whom should the emails be sent (if anyone)?
vi: Tới người mà thư được gửi (nếu có)?

en: fatal: alias '%s' expands to itself
vi: nghiêm trọng: bí danh “%s” được khai triển thành chính nó

en: Message-ID to be used as In-Reply-To for the first email (if any)?
vi: Message-ID được dùng như là In-Reply-To cho thư đầu tiên (nếu có)?

en: error: unable to extract a valid address from: %s
vi: lỗi: không thể rút trích một địa chỉ hợp lệ từ: %s

note: TRANSLATORS: Make sure to include [q] [d] [e] in your translation. The program will only accept English input at this point.
en: What to do with this address? ([q]uit|[d]rop|[e]dit):
vi: Làm gì với địa chỉ này? (thoát[q]|xóa[d]|sửa[e]):

en: CA path "%s" does not exist
vi: Đường dẫn CA “%s” không tồn tại

en:     The Cc list above has been expanded by additional
        addresses found in the patch commit message. By default
        send-email prompts before sending whenever this occurs.
        This behavior is controlled by the sendemail.confirm
        configuration setting.
    
        For additional information, run 'git send-email --help'.
        To retain the current behavior, but squelch this message,
        run 'git config --global sendemail.confirm auto'.
vi:     Danh sách Cc ở trên được diễn giải bằng các địa chỉ phụ
        thêm tìm thấy trong lời ghi chú lần chuyển giao của miếng vá.
        Theo mặc định send-email sẽ nhắc trước khi gửi bất cứ khi
        nào điều này xảy ra. Cách hành xử này được điều khiển bởi cài
        đặt cấu hình sendemail.confirm.
    
        Để biết thêm chi tiết, hãy chạy lệnh “git send-email --help”.
        Để giữ lại cách hành xử hiện nay, làm hết lời nhắn này,
        chạy “git config --global sendemail.confirm auto”.

note: TRANSLATORS: Make sure to include [y] [n] [e] [q] [a] in your translation. The program will only accept English input at this point.
en: Send this email? ([y]es|[n]o|[e]dit|[q]uit|[a]ll):
vi: Gửi thư này chứ? ([y]có|[n]không|[e]sửa|[q]thoát|[a]tất):

en: Send this email reply required
vi: Gửi thư này trả lời yêu cầu

en: The required SMTP server is not properly defined.
vi: Máy phục vụ SMTP chưa được định nghĩa một cách thích hợp.

en: Server does not support STARTTLS! %s
vi: Máy chủ không hỗ trợ STARTTLS! %s

en: STARTTLS failed! %s
vi: STARTTLS gặp lỗi! %s

en: Unable to initialize SMTP properly. Check config and use --smtp-debug.
vi: Không thể khởi tạo SMTP một cách đúng đắn. Kiểm tra cấu hình và dùng --smtp-debug.

en: Failed to send %s
vi: Gặp lỗi khi gửi %s

en: Dry-Sent %s
vi: Thử gửi %s

en: Sent %s
vi: Gửi %s

en: Dry-OK. Log says:
vi: Dry-OK. Nhật ký nói rằng:

en: OK. Log says:
vi: OK. Nhật ký nói rằng:

en: Result:
vi: Kết quả:

en: Result: OK
vi: Kết quả: Tốt

en: can't open file %s
vi: không thể mở tập tin “%s”

en: (mbox) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (mbox) Thêm cc: %s từ dòng “%s”

en: (mbox) Adding to: %s from line '%s'
vi: (mbox) Đang thêm to: %s từ dòng “%s”

en: (non-mbox) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (non-mbox) Thêm cc: %s từ dòng “%s”

en: (body) Adding cc: %s from line '%s'
vi: (body) Thêm cc: %s từ dòng “%s”

en: (%s) Could not execute '%s'
vi: (%s) Không thể thực thi “%s”

en: (%s) Adding %s: %s from: '%s'
vi: (%s) Đang thêm %s: %s từ: “%s”

en: (%s) failed to close pipe to '%s'
vi: (%s) gặp lỗi khi đóng đường ống đến “%s”

en: cannot send message as 7bit
vi: không thể lấy gửi thư dạng 7 bít

en: invalid transfer encoding
vi: bảng mã truyền không hợp lệ

en: fatal: %s: rejected by %s hook
    %s
    warning: no patches were sent
vi: nghiêm trọng: %s: bị từ chối bởi móc %s
    %s
    cảnh báo: không có miếng vá nào được gửi đi

en: unable to open %s: %s
vi: không thể mở %s: %s

en: fatal: %s:%d is longer than 998 characters
    warning: no patches were sent
vi: nghiêm trọng: %s: %d là dài hơn 998 ký tự
    cảnh báo: không có miếng vá nào được gửi đi

en: Skipping %s with backup suffix '%s'.
vi: Bỏ qua %s với hậu tố sao lưu dự phòng “%s”.

note: TRANSLATORS: please keep "[y|N]" as is.
en: Do you really want to send %s? [y|N]:
vi: Bạn có thực sự muốn gửi %s? [y|N](có/KHÔNG):
