cheese - en to th translation catalogue (121 entries)

en: Photo mode
th: โหมดภาพถ่าย

en: Photo
th: ภาพถ่าย

en: Video mode
th: โหมดวีดิทัศน์

en: Video
th: วีดิทัศน์

en: Photo burst mode
th: โหมดภาพถ่ายต่อเนื่อง

en: Burst
th: ภาพถ่ายต่อเนื่อง

en: Take a photo using a webcam
th: ถ่ายภาพโดยใช้เว็บแคม

en: Navigate to the previous page of effects
th: ท่องไปยังลูกเล่นหน้าที่แล้ว

en: Effects
th: ลูกเล่น

en: _Effects
th: ลูกเ_ล่น

en: Navigate to the next page of effects
th: ท่องไปยังลูกเล่นหน้าถัดไป

en: Leave fullscreen mode and go back to windowed mode
th: เลิกโหมดแสดงผลเต็มจอแล้วกลับไปยังโหมดหน้าต่าง

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Close
th: ปิ_ด

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Photo resolution
th: ความละเอียดของภาพ

en: Video resolution
th: ความละเอียดของวีดิทัศน์

en: Webcam
th: เว็บแคม

en: Brightness
th: ความสว่าง

en: Saturation
th: สีสด

en: Hue
th: ธาตุสี

en: Contrast
th: ความต่างระดับสี

en: Image
th: ภาพ

en: Shutter
th: ชัตเตอร์

en: _Countdown
th: _นับถอยหลัง

en: Fire _flash
th: ยิงแ_ฟลช

en: Burst mode
th: โหมดภาพถ่ายต่อเนื่อง

en: Number of photos
th: จำนวนภาพ

en: Delay between photos (seconds)
th: หน่วงเวลาระหว่างภาพ (วินาที)

en: Capture
th: การจับภาพ

en: Take a Photo
th: ถ่ายภาพ

en: _Fullscreen
th: เต็_มจอ

en: P_references
th: _ปรับแต่ง

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Quit
th: _ออก

en: Open
th: เปิด

en: Save _As…
th: บันทึกเป็_น…

en: Move to _Trash
th: ทิ้งลง_ถังขยะ

en: Delete
th: ลบ

note: Both taken from the desktop file.
en: Cheese
th: ชีส

en: Take photos and videos with your webcam, with fun graphical effects
th: ถ่ายภาพและวีดิทัศน์จากเว็บแคมของคุณ พร้อมใส่ลูกเล่นสนุกๆ

en: Cheese uses your webcam to take photos and videos, applies fancy special effects and lets you share the fun with others.
th: ชีสใช้เว็บแคมของคุณในการถ่ายภาพและวีดิทัศน์ เติมลูกเล่นพิเศษแพรวพราว และให้คุณแบ่งปันความสนุกกับคนอื่นๆ

en: Take multiple photos in quick succession with burst mode. Use the countdown to give yourself time to strike a pose, and wait for the flash!
th: ถ่ายภาพหลายภาพต่อๆ กันอย่างรวดเร็วด้วยโหมดถ่ายต่อเนื่อง  ใช้การนับถอยหลังเพื่อให้เวลาตัวคุณเองที่จะวางท่าและรอแฟลช!

en: Under the hood, Cheese uses GStreamer to apply fancy effects to photos and videos. With Cheese it is easy to take photos of you, your friends, pets or whatever you want and share them with others.
th: การทำงานภายในของชีส จะใช้ GStreamer ในการเติมลูกเล่นแพรวพราวให้กับภาพถ่ายและวีดิทัศน์ กับชีสแล้วเป็นเรื่องง่ายในการถ่ายภาพของคุณ เพื่อนของคุณ สัตว์เลี้ยง หรือภาพใดๆ ที่คุณต้องการ และแบ่งปันให้กับคนอื่นๆ

en: Webcam Booth
th: บูทเว็บแคม

en: Cheese Webcam Booth
th: บูทเว็บแคมชีส

en: photo;video;webcam;
th: ภาพถ่าย;วีดิทัศน์;เว็บแคม;

en: Use a countdown
th: ใช้การนับถอยหลัง

en: Set to true to show a countdown before taking a photo
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการนับถอยหลังก่อนถ่ายภาพ

en: Countdown length
th: ช่วงการนับถอยหลัง

en: The duration of the countdown before taking a photo, in seconds
th: ระยะเวลาของการนับถอยหลังก่อนถ่ายภาพ เป็นวินาที

en: Fire flash before taking a photo
th: ยิงแฟลชขณะถ่ายภาพ

en: Set to true to fire a flash before taking a photo
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการยิงแฟลชขณะถ่ายภาพ

en: Camera device string indicator
th: ชื่อแฟ้มอุปกรณ์กล้อง

en: The path to the device node which points to the camera, for example /dev/video0
th: พาธของโหนดอุปกรณ์ที่ชี้ไปที่กล้อง เช่น /dev/video0

en: Last selected effect
th: ลูกเล่นที่เลือกล่าสุด

en: Name of the installed effect that was selected last
th: ชื่อของลูกเล่นที่ติดตั้งไว้ที่เลือกไว้ล่าสุด

en: Photo width
th: ความกว้างของภาพถ่าย

en: The width of the image captured from the camera, in pixels
th: ความกว้างของภาพถ่ายที่จับจากกล้อง เป็นพิกเซล

en: Photo height
th: ความสูงของภาพถ่าย

en: The height of the image captured from the camera, in pixels
th: ความสูงของภาพถ่ายที่จับจากกล้อง เป็นพิกเซล

en: Video width
th: ความกว้างของภาพวีดิทัศน์

en: The width of the video captured from the camera, in pixels
th: ความกว้างของภาพวีดิทัศน์ที่จับจากกล้อง เป็นพิกเซล

en: Video height
th: ความสูงของภาพวีดิทัศน์

en: The height of the video captured from the camera, in pixels
th: ความสูงของภาพวีดิทัศน์ที่จับจากกล้อง เป็นพิกเซล

en: Image brightness
th: ความสว่างของภาพ

en: Adjusts the brightness of the image coming from the camera
th: ปรับความสว่างของภาพจากกล้อง

en: Image contrast
th: ความต่างระดับสีของภาพ

en: Adjusts the contrast of the image coming from the camera
th: ปรับความต่างระดับสีของภาพจากกล้อง

en: Image saturation
th: ความสดของสีภาพ

en: Adjusts the saturation of the image coming from the camera
th: ปรับความสดของสีของภาพจากกล้อง

en: Image hue
th: ธาตุสีของภาพ

en: Adjusts the hue (color tint) of the image coming from the camera
th: ปรับธาตุสี (แม่สี) ของภาพจากกล้อง

en: Video path
th: พาธที่เก็บวีดิทัศน์

en: Defines the path where the videos are stored. If empty, "XDG_VIDEOS_DIR/Webcam" will be used.
th: กำหนดที่เก็บวีดิทัศน์ ถ้าไม่กำหนดไว้จะใช้ "XDG_VIDEOS_DIR/Webcam" แทน

en: Photo path
th: พาธที่เก็บภาพถ่าย

en: Defines the path where the photos are stored. If empty, "XDG_PICTURES_DIR/Webcam" will be used.
th: กำหนดที่เก็บภาพถ่าย ถ้าไม่กำหนดไว้จะใช้ "XDG_PICTURES_DIR/Webcam" แทน

en: Time between photos in burst mode
th: เวลาระหว่างภาพในโหมดถ่ายต่อเนื่อง

en: The length of time, in milliseconds, to delay between taking each photo in a burst sequence of photos. If the burst delay is less than the countdown duration, the countdown duration will be used instead.
th: ช่วงเวลาเป็นมิลลิวินาทีที่จะหน่วงระหว่างการถ่ายแต่ละภาพในการถ่ายแบบต่อเนื่อง ถ้าเวลาหน่วงน้อยกว่าระยะเวลาการนับถอยหลัง ก็จะใช้ระยะเวลาการนับถอยหลังแทน

en: Number of photos in burst mode
th: จำนวนของภาพในโหมดถ่ายต่อเนื่อง

en: The number of photos to take in a single burst.
th: จำนวนของภาพที่จะถ่ายในโหมดต่อเนื่องแต่ละครั้ง

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Select
th: เ_ลือก

en: Shutter sound
th: เสียงชัตเตอร์

en: _Take Another Picture
th: _ถ่ายภาพเพิ่มอีก

en: One or more needed GStreamer elements are missing:
th: องค์ประกอบของ GStreamer ที่จำเป็นอย่างน้อยหนึ่งอย่างหายไป:

en: No device found
th: ไม่พบอุปกรณ์

en: Device capabilities not supported
th: ไม่รองรับข้อมูลความสามารถของอุปกรณ์

en: Unknown device
th: อุปกรณ์ไม่ทราบชนิด

en: Cancellable initialization not supported
th: ไม่รองรับการตั้งต้นอุปกรณ์แบบยกเลิกได้

en: Start in wide mode
th: เริ่มต้นในโหมดจอกว้าง

en: Device to use as a camera
th: อุปกรณ์จะที่ใช้เป็นกล้อง

en: DEVICE
th: อุปกรณ์

en: Output version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: Start in fullscreen mode
th: เริ่มต้นในโหมดเต็มจอ

en: Webcam in use
th: เว็บแคมใช้งานอยู่

en: Cheese Website
th: เว็บไซต์ของชีส

note: Translators: a description of an effect (to be applied to images *              from the webcam) which does nothing.
en: No Effect
th: ไม่มีลูกเล่น

en: Could not open %s
th: ไม่สามารถเปิด %s

en: Are you sure you want to permanently delete the file? | Are you sure you want to permanently delete %d files?
th[0]: ยืนยันว่าต้องการลบ %d แฟ้มอย่างถาวรหรือไม่?

en: _Delete
th: _ลบ

en: If you delete an item, it will be permanently lost | If you delete the items, they will be permanently lost
th[0]: ถ้าคุณลบ รายการ(เหล่า)นี้จะหายไปอย่างถาวร

en: Could not delete %s
th: ไม่สามารถลบ %s

en: Skip
th: ข้าม

en: Skip all
th: ข้ามทั้งหมด

en: Could not move %s to trash
th: ไม่สามารถย้าย %s ไปลงถังขยะได้

note: Nothing selected.
en: Save File
th: บันทึกแฟ้ม

en: Save
th: บันทึก

en: Could not save %s
th: ไม่สามารถบันทึก %s

en: Stop recording
th: หยุดอัด

en: Record a video
th: อัดวีดิทัศน์

note: FIXME: Set the effects action to be inactive.
en: Stop taking pictures
th: หยุดถ่ายภาพ

en: Take multiple photos
th: ถ่ายหลายภาพ

en: No effects found
th: ไม่พบลูกเล่น

en: There was an error playing video from the webcam
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเล่นวีดิทัศน์จากเว็บแคม

en: Record a video using a webcam
th: อัดวีดิทัศน์โดยใช้เว็บแคม

en: Take multiple photos using a webcam
th: ถ่ายภาพหลายภาพโดยใช้เว็บแคม

en: Choose an Effect
th: เลือกลูกเล่น

en: Record a Video
th: อัดวีดิทัศน์

en: Take Multiple Photos
th: ถ่ายหลายภาพ
