cheese master - en to vi translation catalogue (126 entries)

en: Photo mode
vi: Chế độ chụp ảnh

en: Photo
vi: Ảnh

en: Video mode
vi: Chế độ quay phim

en: Video
vi: Phim

en: Photo burst mode
vi: Chế độ chụp liên tiếp

en: Burst
vi: Liên tiếp

en: Take a photo using a webcam
vi: Chụp ảnh dùng một webcam

en: Navigate to the previous page of effects
vi: Di chuyển đến trang hiệu ứng kế trước

en: Effects
vi: Hiệu ứng

en: _Effects
vi: _Hiệu ứng

en: Navigate to the next page of effects
vi: Di chuyển đến trang hiệu ứng kế sau

en: Leave fullscreen mode and go back to windowed mode
vi: Rời khỏi chế độ toàn màn hình và trở lại chế độ cửa sổ

en: Preferences
vi: Tùy thích

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Close
vi: Đón_g

en: Device
vi: Thiết bị

en: Photo resolution
vi: Độ phân giải ảnh

en: Video resolution
vi: Độ phân giải phim

en: Brightness
vi: Độ sáng

en: Saturation
vi: Bão hòa

en: Hue
vi: Màu sắc

en: Contrast
vi: Độ tương phản

en: Image
vi: Ảnh

en: Shutter
vi: Cửa chập

en: _Countdown
vi: Đế_m ngược

en: Fire _flash
vi: _Chớp đèn nháy

en: Burst mode
vi: Chế độ chụp liên tiếp

en: Number of photos
vi: Số lượng ảnh

en: Delay between photos (seconds)
vi: Khoảng dừng giữa các ảnh (giây)

en: Capture
vi: Chụp ảnh

en: _Fullscreen
vi: _Toàn màn hình

en: P_references
vi: _Tùy thích

en: _Keyboard Shortcuts
vi: _Phím tắt bàn phím

en: _About Cheese
vi: _Giới thiệu về Cheese

en: Take a Photo
vi: Chụp ảnh

en: Open
vi: Mở

en: Save _As…
vi: Lưu _dạng…

en: Move to _Trash
vi: Chuyển vào _thùng rác

en: Delete
vi: Xóa

en: Take photos and videos with your webcam, with fun graphical effects
vi: Chụp ảnh và quay phim dùng webcam, thêm các hiệu ứng đồ họa thú vị

en: Cheese uses your webcam to take photos and videos, applies fancy special effects and lets you share the fun with others.
vi: Cheese dùng webcam của bạn để chụp hình và quay phim, áp dụng ứng hiệu ứng đặc biệt lạ mắt để giúp bạn chia sẻ niềm vui với những người khác.

en: Take multiple photos in quick succession with burst mode. Use the countdown to give yourself time to strike a pose, and wait for the flash!
vi: Chụp nhiều ảnh với chế độ chụp liên tiếp. Dùng bộ đếm ngược để bản thân bạn có thời gian tạo dáng, và chờ đèn nháy!

en: Under the hood, Cheese uses GStreamer to apply fancy effects to photos and videos. With Cheese it is easy to take photos of you, your friends, pets or whatever you want and share them with others.
vi: Ở đằng sau, Cheese dùng GStreamer để áp dụng các hiệu ứng lạ mắt vào ảnh và phim. Với Cheese việc chụp ảnh bạn, bạn của bạn, thú cứng hay bất cứ những thứ gì khác mà bạn muốn và chia sẻ chúng với những người khác trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.

en: Webcam Booth
vi: Trang chủ Webcam

note: Translators: Search terms to find this application. Do NOT translate or localize the semicolons! The list MUST also end with a semicolon!
en: photo;video;webcam;camera;selfie;
vi: photo;chụp;chup;ảnh;anh;video;quay;phim;webcam;camera;selfie;

en: Use a countdown
vi: Dùng đếm ngược

en: Set to true to show a countdown before taking a photo
vi: Nếu được đặt thì sẽ hiển thị đếm ngược trước khi chụp ảnh

en: Countdown length
vi: Độ dài đếm ngược

en: The duration of the countdown before taking a photo, in seconds
vi: Khoảng thời gian đếm được trước khi chụp ảnh, tính theo giây

en: Fire flash before taking a photo
vi: Chớp đèn nháy trước khi chụp

en: Set to true to fire a flash before taking a photo
vi: Đặt để bật đèn nháy trước khi chụp ảnh

en: Camera device string indicator
vi: Chuỗi chỉ thị máy ảnh

en: The path to the device node which points to the camera, for example /dev/video0
vi: Đường dẫn đến nút thiết bị mà chỉ tới máy ảnh, ví dụ như /dev/video0

en: Last selected effect
vi: Hiệu ứng chọn cuối cùng

en: Name of the installed effect that was selected last
vi: Tên của hiệu ứng được cài đặt được chọn lần cuối

en: Photo width
vi: Chiều rộng ảnh

en: The width of the image captured from the camera, in pixels
vi: Chiều rộng của ảnh được chụp từ máy ảnh, theo điểm ảnh

en: Photo height
vi: Chiều cao ảnh

en: The height of the image captured from the camera, in pixels
vi: Chiều cao của ảnh được chụp từ máy ảnh, theo điểm ảnh

en: Video width
vi: Chiều rộng phim

en: The width of the video captured from the camera, in pixels
vi: Chiều rộng của phim được chụp từ máy ảnh, theo điểm ảnh

en: Video height
vi: Chiều cao phim

en: The height of the video captured from the camera, in pixels
vi: Chiều cao của phim được chụp từ máy ảnh, theo điểm ảnh

en: Image brightness
vi: Độ sáng ảnh

en: Adjusts the brightness of the image coming from the camera
vi: Điều chỉnh độ sáng của ảnh từ máy ảnh

en: Image contrast
vi: Độ tương phản của hình

en: Adjusts the contrast of the image coming from the camera
vi: Điều chỉnh độ tương phản của ảnh từ máy ảnh

en: Image saturation
vi: Độ bão hòa của hình

en: Adjusts the saturation of the image coming from the camera
vi: Điều chỉnh độ bão hòa của ảnh từ máy ảnh

en: Image hue
vi: Chỉnh sắc màu

en: Adjusts the hue (color tint) of the image coming from the camera
vi: Điều chỉnh màu sắc (sắc độ màu) của ảnh từ máy ảnh

en: Video path
vi: Đường dẫn phim

en: Defines the path where the videos are stored. If empty, “XDG_VIDEOS_DIR/Webcam” will be used.
vi: Xác định đường dẫn để các phim được lưu tại đó. Bỏ trống thì dùng “XDG_VIDEOS_DIR/Webcam”.

en: Photo path
vi: Đường dẫn ảnh chụp

en: Defines the path where the photos are stored. If empty, “XDG_PICTURES_DIR/Webcam” will be used.
vi: Định nghĩa đường dẫn nơi dùng để lưu các ảnh chụp. Bỏ trống thì dùng “XDG_PICTURES_DIR/Webcam”.

en: Time between photos in burst mode
vi: Thời gian giữa hai ảnh chụp ở chế độ chụp liên tiếp

en: The length of time, in milliseconds, to delay between taking each photo in a burst sequence of photos. If the burst delay is less than the countdown duration, the countdown duration will be used instead.
vi: Thời gian, tính theo mili giây, giữa mỗi ảnh chụp khi đặt chế dộ chụp ảnh từng loạt. Nếu độ trễ ngắn hơn khoảng thời gian đếm ngược thì dùng khoảng thời gian của đếm ngược làm độ trễ.

en: Number of photos in burst mode
vi: Số ảnh chụp với chế độ chụp liên tiếp

en: The number of photos to take in a single burst.
vi: Số ảnh chụp trong một lần chụp liên tiếp.

[ctx: shortcut window]
en: Overview
vi: Tổng quan

[ctx: shortcut window]
en: Fullscreen on / off
vi: Bật/tắt toàn màn hình

[ctx: shortcut window]
en: Quit the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

[ctx: shortcut window]
en: Thumbnails
vi: Hình thu nhỏ

[ctx: shortcut window]
en: Open
vi: Mở

[ctx: shortcut window]
en: Save As
vi: Lưu thành

[ctx: shortcut window]
en: Move to Trash
vi: Chuyển vào thùng rác

[ctx: shortcut window]
en: Delete
vi: Xóa

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Select
vi: _Chọn

en: Shutter sound
vi: Tiếng bấm máy

en: _Take Another Picture
vi: _Chụp hình khác

en: One or more needed GStreamer elements are missing:
vi: Thiếu một hoặc nhiều phần tử GStreamer cần thiết:

en: No device found
vi: Không tìm thấy thiết bị

en: Device capabilities not supported
vi: Không hỗ trợ tính năng thiết bị

en: Unknown device
vi: Thiết bị không xác định

en: Cancellable initialization not supported
vi: Không hỗ trợ khởi động có thể hủy

en: Start in wide mode
vi: Khởi chạy trong chế độ rộng

en: Device to use as a camera
vi: Thiết bị dùng làm máy ảnh

en: DEVICE
vi: THIẾT_BỊ

en: Output version information and exit
vi: Hiện thông tin phiên bản và thoát

en: Start in fullscreen mode
vi: Bắt đầu ở chế độ toàn màn hình

en: Webcam in use
vi: Webcam đang được dùng

en: Cheese Website
vi: Trang chủ Cheese

note: Translators: a description of an effect (to be applied to images *              from the webcam) which does nothing.
en: No Effect
vi: Không hiệu ứng

en: Could not open %s
vi: Không thể mở %s

en: Are you sure you want to permanently delete the file? | Are you sure you want to permanently delete %d files?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn %d tập tin không?

en: _Delete
vi: _Xóa

en: If you delete an item, it will be permanently lost | If you delete the items, they will be permanently lost
vi[0]: Nếu bạn xóa những mục này, nó sẽ mất vĩnh viễn

en: Could not delete %s
vi: Không thể xóa bỏ %s

en: Skip
vi: Bỏ qua

en: Skip all
vi: Bỏ qua hết

en: Could not move %s to trash
vi: Không thể chuyển %s vào thùng rác

note: Nothing selected.
en: Save File
vi: Lưu tập tin

en: Save
vi: Lưu

en: Could not save %s
vi: Không thể lưu %s

en: Stop recording
vi: Dừng ghi hình

en: Record a video
vi: Quay phim

note: FIXME: Set the effects action to be inactive.
en: Stop taking pictures
vi: Ngừng chụp hình

en: Take multiple photos
vi: Chụp nhiều ảnh

en: No effects found
vi: Không có hiệu ứng

en: There was an error playing video from the webcam
vi: Có lỗi xảy ra khi xem phim từ webcam

en: Record a video using a webcam
vi: Quay phim dùng một webcam

en: Take multiple photos using a webcam
vi: Chụp nhiều ảnh dùng webcam

en: Choose an Effect
vi: Chọn một hiệu ứng

en: Record a Video
vi: Quay phim

en: Take Multiple Photos
vi: Chụp nhiều ảnh
