cinnamon-control-center - en to cy translation catalogue (506 entries)

note: TRANSLATORS: this is where the user can click and import a profile
en: Other profile…
cy: Proffil arall...

note: TRANSLATORS: this is a profile prefix to signify the * profile has been auto-generated for this hardware
en: Default:
cy: Rhagosodiad:

note: TRANSLATORS: this is a profile prefix to signify the * profile his a standard space like AdobeRGB
en: Colorspace:
cy: Gofod lliwiau:

note: TRANSLATORS: this is a profile prefix to signify the * profile is a test profile
en: Test profile:
cy: Proffil profi:

note: TRANSLATORS: this is when the profile should be set for all users
en: Set for all users
cy: Gosod ar gyfer pob defnyddiwr

note: TRANSLATORS: this is when the profile should be set for all users
en: Create virtual device
cy: Creu dyfais rith

note: TRANSLATORS: an ICC profile is a file containing colorspace data
en: Select ICC Profile File
cy: Dewis Ffeil Proffil ICC

en: _Import
cy: _Mewnforio

note: TRANSLATORS: filter name on the file->open dialog
en: Supported ICC profiles
cy: Proffiliau ICC sy'n cael eu cynnal

note: TRANSLATORS: filter name on the file->open dialog
en: All files
cy: Pob ffeil

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI
en: Available Profiles for Displays
cy: Proffiliau ar gael i Ddangosyddion

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI
en: Available Profiles for Scanners
cy: Proffiliau ar gael i Sganwyr

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI
en: Available Profiles for Printers
cy: Proffiliau ar gael i Argraffyddion

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI
en: Available Profiles for Cameras
cy: Proffiliau ar gael i Gamerâu

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI
en: Available Profiles for Webcams
cy: Proffiliau ar gael i Gamerâu Gwe

note: TRANSLATORS: this is the dialog title in the 'Add profile' UI * where the device type is not recognised Profiles that can be added to the device
en: Available Profiles
cy: Proffiliau ar Gael

note: TRANSLATORS: column for device list
en: Device
cy: Dyfais

note: TRANSLATORS: column for device list
en: Calibration
cy: Graddnodi

note: TRANSLATORS: this is when an auto-added profile cannot be removed
en: Cannot remove automatically added profile
cy: Methu tynnu proffil sydd wedi ei ychwanegu'n awtomatig

note: TRANSLATORS: this is when there is no profile for the device
en: No profile
cy: Dim proffil

en: %i year | %i years
cy[0]: %i blwyddyn
cy[1]: %i flynedd
cy[2]: %i blynedd
cy[3]: %i mlynedd

en: %i month | %i months
cy[0]: %i mis
cy[1]: %i mis
cy[2]: %i fis
cy[3]: %i mis

en: %i week | %i weeks
cy[0]: %i wythnos
cy[1]: %i wythnos
cy[2]: %i wythnos
cy[3]: %i wythnos

note: fallback
en: Less than 1 week
cy: Llai nag un wythnos

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default RGB
cy: RGB rhagosodedig

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default CMYK
cy: CMYK rhagosodedig

[ctx: Colorspace fallback]
en: Default Gray
cy: Llwyd rhagosodedig

en: Uncalibrated
cy: Heb ei galibro

en: This device is not color managed.
cy: Nid yw'r ddyfais wedi ei rheoli ar gyfer lliw.

en: This device is using manufacturing calibrated data.
cy: Mae'r ddyfais yn defnyddio data calibro gwaith gynhyrchu

en: This device does not have a profile suitable for whole-screen color correction.
cy: Nid oes gan y ddyfais broffil addas ar gyfer cywiro lliw sgrin lawn

en: This device has an old profile that may no longer be accurate.
cy: Mae gan y ddyfais hon hen broffil efallai nad yw'n gywir

note: TRANSLATORS: this is when the calibration profile age is not * specified as it has been autogenerated from the hardware
en: Not specified
cy: Heb ei bennu

note: add the 'No devices detected' entry
en: No devices supporting color management detected
cy: Heb ganfod dyfeisiau sy'n cynnal rheoli lliw

[ctx: Device kind]
en: Display
cy: Dangosydd

[ctx: Device kind]
en: Scanner
cy: Sganiwr

[ctx: Device kind]
en: Printer
cy: Argraffydd

[ctx: Device kind]
en: Webcam
cy: Camera gwe

note: Add some common languages first
en: English
cy: Saesneg

en: British English
cy: Saesneg Prydain

en: German
cy: Almaeneg

en: French
cy: Ffrangeg

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Chinese (simplified)
cy: Tsieinëeg

en: Russian
cy: Rwsieg

en: Arabic
cy: Arabeg

note: Add some common regions
en: United States
cy: Yr Unol Daleithiau

en: Germany
cy: Yr Almaen

en: France
cy: Ffrainc

en: Spain
cy: Sbaen

en: China
cy: Tsieina

en: Select a region
cy: Dewis rhanbarth

en: Unspecified
cy: Amhenodol

note: Translators:  this is the feature where what you see on your * laptop's screen is the same as your external projector. * Here, "Mirrored" is being used as an adjective.  For example, * the Spanish translation could be "Pantallas en Espejo".
en: Mirrored Displays
cy: Dangosyddion Drychweddu

en: Confirm reset to defaults
cy: Cadarnhau ailosod i ragosodiadau

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Continue
cy: Parhau

en: This will remove all existing display configurations and reset the current layout.
cy: Bydd hyn yn dileu'r holl ffurfweddiadau arddangos presennol ac yn ailosod y cynllun presennol.

[ctx: Display rotation]
en: Landscape
cy: Tirlun

[ctx: Display rotation]
en: Portrait Right
cy: Portread De

[ctx: Display rotation]
en: Portrait Left
cy: Portread Chwith

[ctx: Display rotation]
en: Landscape (flipped)
cy: Tirwedd (troi)

en: Monitor scale
cy: Graddfa monitor

en: User interface scale
cy: Graddfa rhyngwyneb defnyddiwr

en: Network proxy
cy: Dirprwy rhwydwaith

en: Oops, something has gone wrong. Please contact your software vendor.
cy: Wps, aeth rhywbeth o'i le. Cysylltwch a'ch gwerthwr meddalwedd.

en: NetworkManager needs to be running.
cy: Rhaid i'r Rheolwr Rhwydwaith fod yn rhedeg

note: Translators: network device speed
en: %d Mb/s
cy: %d Mb/e

en: never
cy: byth

en: today
cy: heddiw

en: yesterday
cy: ddoe

en: %i day ago | %i days ago
cy[0]: %i diwrnod yn ôl
cy[1]: %i ddiwrnod yn ôl
cy[2]: %i diwrnod yn ôl
cy[3]: %i diwrnod yn ôl

en: IPv4 Address
cy: Cyfeiriad IPv4

en: IPv6 Address
cy: Cyfeiriad IPv6

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: Hardware Address
cy: Cyfeiriad Caledwedd

en: Default Route
cy: Trywydd Rhagosodedig

en: Last used
cy: Defnyddiwyd diwethaf

note: Translators: This is used as the title of the connection * details window for ethernet, if there is only a single * profile. It is also used to display ethernet in the * device list.
en: Wired
cy: Gwifredig

en: Options…
cy: Dewisiadau...

en: Add new connection
cy: Ychwanegu cysylltiad newydd

note: TRANSLATORS: this Enterprise WiFi security
en: Enterprise
cy: Menter

[ctx: Wifi security]
en: None
cy: Dim

[ctx: Signal strength]
en: None
cy: Dim

[ctx: Signal strength]
en: Weak
cy: Gwan

[ctx: Signal strength]
en: Ok
cy: Iawn

[ctx: Signal strength]
en: Good
cy: Da

[ctx: Signal strength]
en: Excellent
cy: Ardderchog

en: If you have a connection to the Internet other than wireless, you can set up a wireless hotspot to share the connection with others.
cy: Os oes gennych gysylltiad i'r Rhyngrwyd ar wahân i ddiwifr, mae modd i chi greu man poeth i rannu'r cysylltiad gydag eraill.

en: Switching on the wireless hotspot will disconnect you from <b>%s</b>.
cy: Bydd troi'r man poeth diwifr yn eich datgysylltu o <b>%s</b>.

en: It is not possible to access the Internet through your wireless while the hotspot is active.
cy: Nid yw'n bosib cael mynediad i'r Rhyngrwyd drwy eich diwifr tra bod y man poeth yn weithredol.

en: Stop hotspot and disconnect any users?
cy: Stopio'r man poeth a datgysylltu unrhyw ddefnyddwyr?

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Stop Hotspot
cy: Atal y Man _Poeth

en: System policy prohibits use as a Hotspot
cy: Mae polisi'r system yn gwahardd y defnydd fel Man Poeth

en: Wireless device does not support Hotspot mode
cy: Nid yw'r ddyfais diwifr yn cynnal y modd Man Poeth

en: Network details for the selected networks, including passwords and any custom configuration will be lost.
cy: Bydd manylion rhwydwaith ar gyfer y rhwydweithiau hyn, gan gynnwys cyfrineiriau ac unrhyw ffurfweddiad cyfaddas yn cael eu colli.

en: _Forget
cy: _Anghofio

en: History
cy: Hanes

en: _Close
cy: _Cau

[ctx: Wi-Fi Network]
note: translators: This is the label for the "Forget wireless network" functionality
en: _Forget
cy: _Anghofio

note: TRANSLATORS: this is when the use leaves the PAC textbox blank
en: Web Proxy Autodiscovery is used when a Configuration URL is not provided.
cy: Mae Awtoganfod Dirprwy Gwe'n cael ei ddefnyddio pan nad yw'r URL Ffurfweddu'n cael ei ddarparu.

note: TRANSLATORS: WPAD is bad: if you enable it on an untrusted * network, then anyone else on that network can tell your * machine that it should proxy all of your web traffic * through them.
en: This is not recommended for untrusted public networks.
cy: Anghymeradwy ar gyfer rhwydweithiau cyhoeddus annibynadwy.

en: Proxy
cy: Dirprwy

note: TRANSLATORS: AP type
en: Unknown
cy: Anhysbys

note: TRANSLATORS: AP type
en: Infrastructure
cy: Seilwaith

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Status unknown
cy: Statws anhysbys

note: TRANSLATORS: device status
en: Unmanaged
cy: Heb ei reoli

note: TRANSLATORS: device status
en: Unavailable
cy: Ddim ar gael

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Connecting
cy: Wrthi'n cysylltu

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Authentication required
cy: Angen dilysu

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Connected
cy: Wedi cysylltu

note: TRANSLATORS: device status
en: Disconnecting
cy: Wrthi'n datgysylltu

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Connection failed
cy: Methwyd cysylltu

note: TRANSLATORS: device status TRANSLATORS: VPN status
en: Status unknown (missing)
cy: Statws anhysbys (ar goll)

note: TRANSLATORS: VPN status
en: Not connected
cy: Heb gysylltu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Configuration failed
cy: Methwyd ffurfweddu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: IP configuration failed
cy: Methwyd ffurfweddu'r IP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: IP configuration expired
cy: Ffurfwedd yr IP wedi dod i ben

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Secrets were required, but not provided
cy: Roedd cyfrinachau'n ofynnol, ond heb eu rhoi

note: TRANSLATORS: device status reason
en: 802.1x supplicant disconnected
cy: Ymgeisydd 802.1x wedi ei ddatgysylltu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: 802.1x supplicant configuration failed
cy: Methodd ffurfweddiad ymgeisydd 802.1x

note: TRANSLATORS: device status reason
en: 802.1x supplicant failed
cy: Methodd ymgeisydd 802.1x

note: TRANSLATORS: device status reason
en: 802.1x supplicant took too long to authenticate
cy: Cymrodd ymgeisydd 802.1x ormod o amser i ddilysu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: PPP service failed to start
cy: Methodd gwasanaeth PPP â chychwyn

note: TRANSLATORS: device status reason
en: PPP service disconnected
cy: Gwasanaeth PPP wedi datgysylltu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: PPP failed
cy: Methodd PPP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: DHCP client failed to start
cy: Methodd y cleient DHCP â chychwyn

note: TRANSLATORS: device status reason
en: DHCP client error
cy: Gwall cleient DHCP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: DHCP client failed
cy: Methodd cleient DHCP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Shared connection service failed to start
cy: Methodd gwasanaeth cysylltiad rhanedig â chychwyn

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Shared connection service failed
cy: Methodd y gwasanaeth cysylltiad rhanedig

note: TRANSLATORS: device status reason
en: AutoIP service failed to start
cy: Methodd gwasanaeth AutoIP â chychwyn

note: TRANSLATORS: device status reason
en: AutoIP service error
cy: Gwall gwasanaeth AutoIP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: AutoIP service failed
cy: Methodd y gwasanaeth AutoIP

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Line busy
cy: Llinell brysur

note: TRANSLATORS: device status reason
en: No dial tone
cy: Dim tôn deialu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: No carrier could be established
cy: Methu cysylltu â'r darparwr

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Dialing request timed out
cy: Cais deialu wedi dod i ben

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Dialing attempt failed
cy: Ymgais i ddeialu wedi methu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Modem initialization failed
cy: Cychwyn y modem wedi methu

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Failed to select the specified APN
cy: Methu dewis yr APN penodol

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Not searching for networks
cy: Ddim yn chwilio am rwydweithiau

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Network registration denied
cy: Gwrthodwyd cofrestriad rhwydwaith

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Network registration timed out
cy: Cofrestriad rhwydwaith wedi dod i ben

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Failed to register with the requested network
cy: Methwyd cofrestr gyda'r rhwydwaith hwn

note: TRANSLATORS: device status reason
en: PIN check failed
cy: Methodd gwiriad PIN

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Firmware for the device may be missing
cy: Gall fod caledwar y ddyfais ar goll

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Connection disappeared
cy: Diflannodd y cysylltiad

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Existing connection was assumed
cy: Tybiwyd taw'r cysylltiad cyfredol ydyw

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Modem not found
cy: Methwyd canfod modem

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Bluetooth connection failed
cy: Methodd y cysylltiad Bluetooth

note: TRANSLATORS: device status reason
en: SIM Card not inserted
cy: Cerdyn SIM heb ei fewnosod

note: TRANSLATORS: device status reason
en: SIM Pin required
cy: Angen Pin SIM

note: TRANSLATORS: device status reason
en: SIM Puk required
cy: Angen Puk SIM

note: TRANSLATORS: device status reason
en: SIM wrong
cy: SIM anghywir

note: TRANSLATORS: device status reason
en: Connection dependency failed
cy: Methodd y dibyniaethau cysylltu

note: TRANSLATORS: device status
en: Firmware missing
cy: Cadarnwedd ar goll

note: TRANSLATORS: device status
en: Cable unplugged
cy: Cebl wedi ei ddatgysylltu

[ctx: Online Account]
en: Other
cy: Arall

note: translators: This is the title of the "Show Account" dialog. The * %s is the name of the provider. e.g., 'Google'.
en: %s Account
cy: Cyfrif %s

en: Error removing account
cy: Gwall wrth dynnu cyfrif

note: Translators: The %s is the username (eg., debarshi.ray@gmail.com * or rishi).
en: <b>%s</b> removed
cy: <b>%s</b> wedi ei dynnu

en: Layout
cy: Cynllun

en: Default
cy: Rhagosodiad

en: Button %d
cy: Botwm %d

en: Output:
cy: Allbwn:

note: Keep ratio switch
en: Keep aspect ratio (letterbox):
cy: Cadw cymhareb agwedd (blwch llythyron):

note: Whole-desktop checkbox
en: Map to single monitor
cy: Mapio i un dangosydd

en: %d of %d
cy: %d o %d

en: Display Mapping
cy: Dangos Mapio

en: Stylus
cy: Ysgrifbin

en: Tablet
cy: Tabled

en: Button
cy: Botwm

en: New shortcut…
cy: Llwybr byr newydd…

en: Security
cy: Diogelwch

en: automatic
cy: awtomatig

en: Profile %d
cy: Proffil %d

en: Never
cy: Byth

en: Today
cy: Heddiw

en: Yesterday
cy: Ddoe

en: Details
cy: Manylion

en: Identity
cy: Hunaniaeth

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Netmask
cy: Masg Rhwyd

en: Gateway
cy: Porth

en: Delete Address
cy: Dileu'r Cyfeiriad

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Server
cy: Gweinydd

en: Delete DNS Server
cy: Dileu Gweinydd DNS

[ctx: network parameters]
note: Translators: Please see https://en.wikipedia.org/wiki/Metrics_(networking)
en: Metric
cy: Metrig

en: Delete Route
cy: Dileu'r Llwybr

en: Automatic (DHCP)
cy: Automatig (DHCP)

en: Manual
cy: Â Llaw

en: Link-Local Only
cy: Cyswllt Lleol yn Unig

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Automatic, DHCP only
cy: Awtomatig DHCP yn unig

en: Reset
cy: Ailosod

[ctx: Wi-Fi/Ethernet security]
en: None
cy: Dim

en: WEP 40/128-bit Key (Hex or ASCII)
cy: WEP Allwedd 40/128-did (Hex neu ASCII)

en: WEP 128-bit Passphrase
cy: WEP 128-did Cyfrinymadrodd

en: WPA & WPA2 Personal
cy: WPA & WPA2 Personol

en: WPA & WPA2 Enterprise
cy: WPA & WPA2 Menter

[ctx: Firewall zone]
en: Default
cy: Rhagosodiad

en: The zone defines the trust level of the connection
cy: Mae'r parth yn diffinio lefel ymddiriedaeth y cysylltiad

en: Unable to open connection editor
cy: Methu agor y golygydd cysylltiad

en: New Profile
cy: Proffil Newydd

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: Import from file…
cy: Mewnforio o ffeil…

en: Add VPN
cy: Ychwanegu VPN

en: Cannot import VPN connection
cy: Methu mewnforio cysylltiad VPN

en: The file “%s” could not be read or does not contain recognized VPN connection information
    
    Error: %s.
cy: Nid oedd modd darllen ffeil "%s" neu nid yw'n cynnwys manylion cysylltu VPN hysbys
    
    Gwall: %s.

en: Select file to import
cy: Dewis ffeil i'w mewnforio

en: _Open
cy: _Agor

en: A file named “%s” already exists.
cy: Mae ffeil o'r enw "%s" eisoes yn bodoli.

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: Do you want to replace %s with the VPN connection you are saving?
cy: Hoffech chi amnewid %s gyda'r cysylltiad VPN rydych yn ei gadw?

en: Cannot export VPN connection
cy: Methu allforio'r cysylltiad VPN

en: The VPN connection “%s” could not be exported to %s.
    
    Error: %s.
cy: Nid oedd modd allforio'r cysylltiad VPN "%s" i %s.
    
    Gwall: %s.

en: Export VPN connection
cy: Allforio cysylltiad VPN

en: _Save
cy: _Cadw

en: undefined error in 802.1x security (wpa-eap)
cy: gwall heb ei ddiffinio yn niogelwch 802.1X (wpa-eap)

en: no file selected
cy: heb ddewis ffeil

en: unspecified error validating eap-method file
cy: gwall heb ei ddiffinio wrth ddilysu ffeil eap-method

en: DER, PEM, or PKCS#12 private keys (*.der, *.pem, *.p12, *.key)
cy: Allweddi preifat DER, PEM, neu PKCS#12 (*.der, *.pem, *.p12, *.key)

en: DER or PEM certificates (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)
cy: Tystysgrifau DER neu PEM (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)

en: missing EAP-FAST PAC file
cy: ffeil goll EAP-FAST PAC

en: Choose a PAC file
cy: Dewis ffeil PAC

en: PAC files (*.pac)
cy: Ffeiliau PAC (*.pac)

en: missing EAP-LEAP username
cy: enw defnyddiwr EAP-LEAP coll

en: missing EAP-LEAP password
cy: cyfrinair EAP-LEAP coll

en: invalid EAP-PEAP CA certificate: %s
cy: tystysgrif EAP-PEAP CA annilys: %s

en: invalid EAP-PEAP CA certificate: no certificate specified
cy: tystysgrif EAP-PEAP CA annilys: tystysgrif heb ei bennu

en: Choose a Certificate Authority certificate
cy: Dewiswch dystysgrif Awdurdod Tystysgrifo (CA)

en: missing EAP username
cy: enw defnyddiwr EAP coll

en: missing EAP password
cy: cyfrinair EAP coll

en: missing EAP-TLS identity
cy: hunaniaeth EAP-LEAP coll

en: invalid EAP-TLS CA certificate: %s
cy: tystysgrif EAP-TLS CA annilys: %s

en: invalid EAP-TLS CA certificate: no certificate specified
cy: tystysgrif EAP-TLS CA annilys: tystysgrif heb ei bennu

en: invalid EAP-TLS password: missing
cy: cyfrinair EAP-TLS annilys: ar goll

en: invalid EAP-TLS private-key: %s
cy: allwedd breifat EAP-TLS CA annilys: %s

en: invalid EAP-TLS user-certificate: %s
cy: tystysgrif defnyddiwr  EAP-TLS CA annilys: %s

en: Unencrypted private keys are insecure
cy: Mae allweddi preifat heb eu hamgryptio'n anniogel

en: The selected private key does not appear to be protected by a password.  This could allow your security credentials to be compromised.  Please select a password-protected private key.
    
    (You can password-protect your private key with openssl)
cy: Nid yw'r allwedd breifat yma i weld wedi ei ddiogelu gan gyfrinair. Gall hyn adael i'ch manylion diogelwch gael eu gweld. Dewiswch allwedd breifat wedi ei ddiogelu gan gyfrinair.
    
    (Mae modd diogelu eich allwedd breifat gydag openssl)

en: Choose your personal certificate
cy: Dewiswch eich tystysgrif bersonol

en: Choose your private key
cy: Dewiswch eich allwedd breifat

en: invalid EAP-TTLS CA certificate: %s
cy: tystysgrif EAP-TTLS CA annilys: %s

en: invalid EAP-TTLS CA certificate: no certificate specified
cy: tystysgrif EAP-TTLS CA annilys: tystysgrif heb ei bennu

en: Unknown error validating 802.1x security
cy: Gwall heb ei ddiffinio yn niogelwch 802.1X

en: Tunneled TLS
cy: TLS twnelog

en: Protected EAP (PEAP)
cy: EAP (PEAP) wedi ei ddiogelu

en: missing leap-username
cy: leap-username coll

en: missing leap-password
cy: leap-password coll

en: missing wep-key
cy: wep-key coll

en: invalid wep-key: key with a length of %zu must contain only hex-digits
cy: wep-key annilys: rhaid i allwedd o hyd %zu gynnwys dim ond digidau hecs

en: invalid wep-key: key with a length of %zu must contain only ascii characters
cy: wep-key annilys: rhaid i allwedd o hyd %zu gynnwys dim ond nodau ascii

en: invalid wep-key: wrong key length %zu. A key must be either of length 5/13 (ascii) or 10/26 (hex)
cy: wep-key annilys: hyd allwedd anghywir %zu. Rhaid i allwedd fod o hyd 5/13 (ascii) neu 10/26 (hecs)

en: invalid wep-key: passphrase must be non-empty
cy: wep-key annilys: rhaid i gyfrinymadrodd fod yn anwag

en: invalid wep-key: passphrase must be shorter than 64 characters
cy: wep-key annilys: rhaid i gyfrinymadrodd dod yn fyrrach na 64 nod

en: invalid wpa-psk: invalid key-length %zu. Must be [8,63] bytes or 64 hex digits
cy: wpa-psk annilys: key-length annilys %zu. Rhaid iddo fod yn [8,63] did neu 64 digidau hecs

en: invalid wpa-psk: cannot interpret key with 64 bytes as hex
cy: wpa-psk annilys: methu dehongli allwedd gyda 64 did fel hecs

en: _All Settings
cy: _Pob Gosodiad

en: Enable verbose mode
cy: Galluogi'r modd geiriol

en: Show the overview
cy: Dangos y trosolwg

en: Show help options
cy: Dangos opsiynau cymorth

en: Panel to display
cy: Panel i'w ddangos

en: - System Settings
cy: - Gosodiadau'r System

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: %s
    Rhedeg '%s --help' i weld rhestr lawn o holl ddewisiadau'r llinell orchymyn.

en: Help
cy: Cymorth

en: Quit
cy: Gadael

[ctx: hotspot]
note: translators: This is the default hotspot name, need to be less than 32-bytes
en: Hotspot
cy: Man poeth

en: Color
cy: Lliw

en: Each device needs an up to date color profile to be color managed.
cy: Mae angen proffil lliw cyfredol ar bob dyfais i fod â rheolaeth lliw.

en: Add device
cy: Ychwanegu dyfais

en: Add a virtual device
cy: Ychwanegu rhith ddyfais

en: Delete device
cy: Dileu dyfais

en: Remove a device
cy: Tynnu dyfais

en: Set this profile for all users on this computer
cy: Gosod y proffil hwn ar gyfer pob defnyddiwr y cyfrifiadur hwn

en: Add profile
cy: Ychwanegu proffil

en: Remove profile
cy: Tynnu proffil

en: View details
cy: Gweld manylion

en: Device type:
cy: Math o ddyfais:

en: Manufacturer:
cy: Gwneuthurwr:

en: Image files can be dragged on this window to auto-complete the above fields.
cy: Mae modd llusgo ffeiliau delwedd ar i'r ffenestr i awto gwblhau'r meysydd uchod.

en: Select a language
cy: Dewis iaith

en: _Select
cy: _Dewis

en: _Region:
cy: _Ardal:

en: _City:
cy: _Dinas:

en: _Network Time
cy: _Amser Rhwydwaith

en: Set the time one hour ahead.
cy: Gosod yr amser un awr ymlaen.

en: Set the time one hour back.
cy: Gosod yr amser un awr yn ôl.

en: Set the time one minute ahead.
cy: Gosod yr amser un munud ymlaen.

en: Set the time one minute back.
cy: Gosod yr amser un munud yn ôl.

en: Month
cy: Mis

en: Day
cy: Diwrnod

en: Year
cy: Blwyddyn

en: January
cy: Ionawr

en: February
cy: Chwefror

en: March
cy: Mawrth

en: April
cy: Ebrill

en: May
cy: Mai

en: June
cy: Mehefin

en: July
cy: Gorffennaf

en: August
cy: Awst

en: September
cy: Medi

en: October
cy: Hydref

en: November
cy: Tachwedd

en: December
cy: Rhagfyr

en: Display Arrangement
cy: Trefniadau'r Dangosydd

en: Set as Primary
cy: Gosod fel y Prif

en: Display Configuration
cy: Ffurfweddiad y Dangosydd

en: Join Displays
cy: Uno Dangosyddion

en: Mirror
cy: Drychu

en: Displays
cy: Dangosyddion

en: Reset to Defaults
cy: Ailosod i'r Rhagosodedig

en: Cancel changes
cy: Diddymu'r newidiadau

en: Apply
cy: Gosod

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Refresh Rate
cy: Graddfa Adnewyddu

en: Rotation
cy: Cylchdroad

en: Adjust for TV
cy: Addasu ar gyfer Teledu

en: _Add Profile…
cy: _Ychwanegu Proffil...

en: Provider
cy: Darparwr

en: Network
cy: Rhwydwaith

[ctx: proxy method]
en: None
cy: Dim

[ctx: proxy method]
en: Manual
cy: Â Llaw

[ctx: proxy method]
en: Automatic
cy: Awtomatig

en: _Method
cy: _Dull

en: _Configuration URL
cy: _URL ffurfweddiad

en: _HTTP Proxy
cy: Dirprwy _HTTP

en: H_TTPS Proxy
cy: Dirprwy H_TTP

en: _FTP Proxy
cy: Dirprwy _FTP

en: _Socks Host
cy: Gwestai _Socks

en: _Ignore Hosts
cy: _Anwybyddu'r Gwesteiwr

en: HTTP proxy port
cy: Porth dirprwy HTTP

en: HTTPS proxy port
cy: Porth dirprwy HTTPS

en: FTP proxy port
cy: Porth dirprwy FTP

en: Socks proxy port
cy: Porth dirprwy socks

en: Turn device off
cy: Diffodd y ddyfais

en: Add Device
cy: Ychwanegu dyfais

en: Remove Device
cy: Tynnu Dyfais

en: VPN Type
cy: Math VPN

en: Group Name
cy: Enw'r Grŵp

en: Group Password
cy: Cyfrinair y Grŵp

en: Username
cy: Enw Defnyddiwr

en: Turn VPN connection off
cy: Diffodd y cysylltiad VPN

en: _Apply
cy: _Gosod

en: Automatic _Connect
cy: Cysylltu'n _Awtomatig

en: Signal Strength
cy: Cryfder y Signal

en: Link speed
cy: Cyflymder cysylltu

en: details
cy: manylion

en: S_ecurity
cy: D_iogelwch

en: _Password
cy: _Cyfrinair

en: My Home Network
cy: Rhwydwaith Cartref

en: None
cy: Dim

en: Show P_assword
cy: _Dangos y Cyfrinair

en: Make available to other users
cy: Rhoi ar gael ar gyfer defnyddwyr eraill

en: identity
cy: hunaniaeth

en: _Addresses
cy: _Cyfeiriadau

en: Automatic (DHCP) addresses only
cy: Cyfeiriadau awtomatig (DHCP) yn unig

en: Link-local only
cy: Cyswllt lleol yn unig

en: Shared with other computers
cy: Rhannu gyda chyfrifiaduron eraill

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Routes
cy: Llwybrau

en: _Ignore automatically obtained routes
cy: _Anwybyddu llwybrau gafwyd yn awtomatig

en: Use this connection _only for resources on its network
cy: Defnyddio'r cysylltiad dim ond ar gyfer adnoddau ar ei rwydwaith.

en: _MAC Address
cy: Cyfeiriad _MAC

en: _Cloned MAC Address
cy: _Cyfeiriad MAC wedi ei glonio

en: hardware
cy: caledwedd

en: _Reset
cy: _Ailosod

en: Reset the settings for this connection to their defaults, but remember as a preferred connection.
cy: Ailosod gosodiad y cysylltiad i'w rhagosodedig, ond ei gofio fel y cysylltiad pennaf.

en: Remove all details relating to this network and do not try to automatically connect to it.
cy: Tynnwch holl fanylion sy'n perthyn i'r rhwydwaith hwn a pheidio ceisio cysylltu iddo'n awtomatig.

en: reset
cy: ailosod

en: Hardware
cy: Caledwedd

[ctx: tab]
en: Reset
cy: Ailosod

en: Wi-Fi Hotspot
cy: Man Poeth Diwifr

en: _Turn On
cy: C_ychwyn

en: Turn Wi-Fi off
cy: Diffodd y Wi-Fi

en: _Use as Hotspot…
cy: Defnyddio fel Man Poeth...

en: _Connect to Hidden Network…
cy: _Cysylltu i'r Rhwydwaith Gudd...

en: _History
cy: _Hanes

en: Switch off to connect to a Wi-Fi network
cy: Diffodd er mwyn cysylltu â'r rhwydwaith Wi-Fi

en: Network Name
cy: Enw Rhwydwaith

en: Connected Devices
cy: Dyfeisiau Cysylltiedig

en: Security type
cy: Math o ddiogelwch

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Undo
cy: Dadwneud

en: No internet connection — connect to set up new online accounts
cy: Dim cysylltiad i'r rhyngrwyd - cysylltwch i osod cyfrifon ar-lein newydd

en: Add an account
cy: Ychwanegu cyfrif

en: Remove Account
cy: Tynnu'r cyfrif

en: Choose a Layout
cy: Dewiswch Gynllun

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Select an input source to add
cy: Dewis ffynhonnell mewnbwn i'w ychwanegu

en: Keyboard Layout Options
cy: Dewisiadau Cynllun Bysellfwrdd

en: Region and Language
cy: Ardal ac Iaith

en: Add Layout
cy: Ychwanegu Cynllun

en: Remove Layout
cy: Tynnu Cynllun

en: Move Up
cy: Symud i Fyny

en: Move Down
cy: Symud i Lawr

en: Preview Layout
cy: Rhagolwg o'r Cynllun

en: Include less-common layouts in the selection list
cy: Cynnwys cynlluniau llai cyffredin yn y rhestr dewis

en: Use the same layout for all windows
cy: Defnyddio'r cynllun ar gyfer pob ffenestr

en: Allow different layouts for individual windows
cy: Caniatáu cynlluniau gwahanol ar gyfer ffenestri unigol

en: New windows use the default layout
cy: Ffenestri newydd i ddefnyddio’r cynllun rhagosodedig

en: New windows use the previous window's layout
cy: Ffenestri newydd i ddefnyddio cynllun y ffenestr flaenorol

en: Display options
cy: Dewisiadau dangos

en: Use a country flag, if available,  to represent keyboard layouts
cy: Defnyddio baner gwlad, os ar gael i gynrychioli'r cynllun bysellfwrdd

en: Show the layout name instead of the group name when using text to represent a layout
cy: Dangos enw'r cynllun yn lle enw'r grŵp pan yn defnyddio testun i gynrychioli cynllun

en: Prefer upper-case when using text to represent a layout
cy: Blaenori llythrennau mawr pan yn defnyddio testun i gynrychioli cynllun

en: _Options...
cy: _Dewisiadau...

en: View and edit keyboard layout options
cy: Gweld a golygu dewisiadau cynllun bysellfwrdd

en: Reset to De_faults
cy: Ailosod i'r _Rhagosodedig

en: Replace the current keyboard layout settings with the
    default settings
cy: Amnewid y cynllun bysellfwrdd cyfredol gyda'r
    gosodiadau cyfredol

en: Map Buttons
cy: Mapio Botymau

en: Map buttons to functions
cy: Mapio botymau i swyddogaethau

en: To edit a shortcut, choose the “Send Keystroke” action, press the keyboard shortcut button and hold down the new keys or press Backspace to clear.
cy: I olygu llwybr byr, dewiswch y weithred "Anfon Trawiad Bysell", pwyso'r botwm llwybr byr bysellfwrdd a dal i lawr y bysellau newydd neu bwyso Backspace i'w glirio.

en: No tablet detected
cy: Heb ganfod tabled

en: Please plug in or turn on your Wacom tablet
cy: Plygiwch eich tabled Wacom i mewn neu ei droi ymlaen

en: Bluetooth Settings
cy: Gosodiadau Bluetooth

en: Wacom Tablet
cy: Tabled Wacom

en: Tracking Mode
cy: Modd Tracio

en: Left-Handed Orientation
cy: Cyfeiriadedd Llaw Chwith

en: Map to Monitor…
cy: Mapio i'r Dangosydd

en: Map Buttons…
cy: Mapio i'r Botymau

en: Calibrate…
cy: Calibro...

en: Adjust mouse settings
cy: Newid gosodiadau llygoden

en: Adjust display resolution
cy: Newid cydraniad sgrin

en: Decouple Display
cy: Datgysylltu Dangosydd

en: Tablet (absolute)
cy: Tabled (absoliwt)

en: Touchpad (relative)
cy: Pad cyffwrdd (cymharol)

en: Middle Mouse Button Click
cy: Clic Botwm Canol Llygoden

en: Right Mouse Button Click
cy: Clic Botwm De Llygoden

en: Back
cy: Nôl

en: Forward
cy: Ymlaen

en: No stylus found
cy: Heb ganfod pwyntil

en: Please move your stylus to the proximity of the tablet to configure it
cy: Symudwch eich pwyntil yn agos at y tabled i'w ffurfweddu

en: Eraser Pressure Feel
cy: Teimlad Pwysedd Dilëwr

en: Soft
cy: Meddal

en: Firm
cy: Cadarn

en: Top Button
cy: Botwm Uchaf

en: Lower Button
cy: Botwm Isaf

en: Lowest Button
cy: Botwm Isaf

en: Tip Pressure Feel
cy: Teimlad Pwysedd y Blaen

en: Test Your _Settings
cy: Profwch eich _Gosodiadau

en: 802.1x _Security
cy: _Diogelwch 802.1x

en: page 1
cy: tudalen 1

en: Anony_mous identity
cy: _Hunaniaeth anhysbys

en: Inner _authentication
cy: Dilysiad _mewnol

en: page 2
cy: tudalen 2

en: Last Used
cy: Defnyddiwyd diwethaf

en: Twisted Pair (TP)
cy: Pâr Gordeddog (TP)

en: Attachment Unit Interface (AUI)
cy: Rhyngwyneb Uned Atodi (AUI)

en: Media Independent Interface (MII)
cy: Rhyngwyneb Annibynnol Cyfrwng (MII)

en: _Name
cy: _Enw

en: _Cloned Address
cy: Cyfeiriad Wedi ei _Glonio

en: bytes
cy: beit

en: Make available to other _users
cy: Gwnewch ar gael ar gyfer defnyddwyr eraill

en: Connect _automatically
cy: Cysylltu'n _awtomatig

en: Firewall _Zone
cy: Ardal _Mur Cadarn

en: Automatic DNS
cy: DNS Awtomatig

en: Automatic Routes
cy: Llwybrau Awtomatig

en: Reset the settings for this network, including passwords, but remember it as a preferred network
cy: Ailosodwch y gosodiadau ar gyfer y rhwydwaith hwn, gan gynnwys cyfrinair a'i gofio fel eich prif rwydwaith

en: Remove all details relating to this network and do not try to automatically connect
cy: Tynnu'r holl fanylion sy'n perthyn i'r rhwydwaith hwn a pheidio ceisio cysylltu'n awtomatig

en: (Error: unable to load VPN connection editor)
cy: (Gwall: methu llwytho golygydd cysylltiad VPN)

en: Make available to _other users
cy: Gwneud ar gael i _ddefnyddwyr eraill

en: Anonymous
cy: Di-enw

en: Authenticated
cy: Dilyswyd

en: Both
cy: Y Ddau

en: PAC _file
cy: Ffeil PAC

en: _Inner authentication
cy: Dilysiad _mewnol

en: Allow automatic PAC pro_visioning
cy: Caniatáu darparu PAC _awtomatig

en: _Username
cy: _Enw Defnyddiwr

en: Sho_w password
cy: _Dangos y cyfrinair

en: Version 0
cy: Fersiwn 0

en: Version 1
cy: Fersiwn 1

en: C_A certificate
cy: Tystysgrif CA

en: No CA certificate is _required
cy: Nid oes angen _tystysgrif CA

en: PEAP _version
cy: Fersiwn _PEAP

en: I_dentity
cy: _Hunaniaeth

en: _User certificate
cy: _Tystysgrif defnyddiwr

en: Private _key
cy: _Allwedd breifat

en: _Private key password
cy: Cyfrinair allwedd _breifat

en: Au_thentication
cy: Dilysiad

en: 1 (Default)
cy: 1 (Rhagosodedig)

en: Open System
cy: Agor y System

en: Shared Key
cy: Allwedd Ranedig

en: _Key
cy: _Allwedd

en: Sho_w key
cy: _Dangos yr allwedd

en: WEP inde_x
cy: Mynegai WEP

en: _Type
cy: _Math

en: Screen Calibration
cy: Calibro'r Sgrin

en: Please tap the target markers as they appear on screen to calibrate the tablet.
cy: Tapiwch y marcwyr targed wrth iddyn nhw ymddangos ar y sgrin i galibro'r tabled.

en: Mis-click detected, restarting…
cy: Cam glicio wedi ei ganfod, yn ailgychwyn…

en: Color management settings
cy: Gosodiadau rheoli lliw

en: Color, ICC, Profile, Calibrate, Printer, Display
cy: Lliw, ICC, Proffil, Calibro, Argraffydd, Dangosydd

en: Region & Language
cy: Ardal ac Iaith

en: Change your region and language settings
cy: Newid eich gosodiadau ardal ac iaith

en: Display
cy: Dangosydd

en: Change resolution and position of monitors and projectors
cy: Newid cydraniad a safle dangosyddion a thaflynyddion

en: Panel, Projector, xrandr, Screen, Resolution, Refresh
cy: Panel, Taflunydd, xrandr, Sgrin, Cydraniad, Adnewyddu

en: Network settings
cy: Gosodiadau rhwydwaith

en: Network, Wireless, IP, LAN, Proxy, Internet, WiFi
cy: Rhwydwaith, Diwifr, IP, Dirprwy, Rhyngrwyd, WiFi

en: Graphics Tablet
cy: Tabled Graffig

en: Set button mappings and adjust stylus sensitivity for graphics tablets
cy: Gosod mapio botymau a newid sensitifrwydd yr ysgrifbin ar gyfer tabledi graffig

en: Tablet, Wacom, Stylus, Eraser, Mouse
cy: Tabled, Wacoom, pwyntil, Rhwbiwr, Llygoden
