cinnamon-settings-daemon - en to th translation catalogue (230 entries)

en: Screen reader not found.
th: ไม่พบโปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Please install the 'orca' package.
th: กรุณาติดตั้งแพกเกจ 'orca'

en: Open accessibility settings
th: เปิดการตั้งค่าสิ่งอำนวยความสะดวก

en: Unable to mount %s
th: ไม่สามารถเมานท์ %s

en: Unable to open a folder for %s
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์สำหรับ %s

en: Ask what to do
th: ถามว่าจะให้ทำอะไร

en: Do Nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Unable to eject %p
th: ไม่สามารถเอา %p ออก

en: Unable to unmount %p
th: ไม่สามารถเลิกเมานท์ %p

en: You have just inserted an Audio CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีเพลงเข้ามา

en: You have just inserted an Audio DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีเพลงเข้ามา

en: You have just inserted a Video DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีภาพยนตร์เข้ามา

en: You have just inserted a Video CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นวีซีดีเข้ามา

en: You have just inserted a Super Video CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซูเปอร์วีซีดีเข้ามา

en: You have just inserted a blank CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีเปล่าเข้ามา

en: You have just inserted a blank DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นดีวีดีเปล่าเข้ามา

en: You have just inserted a blank Blu-Ray disc.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นบลูเรย์เปล่าเข้ามา

en: You have just inserted a blank HD DVD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่น HD DVD เปล่าเข้ามา

en: You have just inserted a Photo CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีภาพถ่ายเข้ามา

en: You have just inserted a Picture CD.
th: คุณเพิ่งใส่แผ่นซีดีรูปภาพเข้ามา

en: You have just inserted a medium with digital photos.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อที่มีภาพถ่ายดิจิทัลเข้ามา

en: You have just inserted a digital audio player.
th: คุณเพิ่งใส่เครื่องเล่นเพลงดิจิทัลเข้ามา

en: You have just inserted a medium with software intended to be automatically started.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อที่มีซอฟต์แวร์สำหรับเรียกทำงานอัตโนมัติเข้ามา

en: You have just inserted a medium.
th: คุณเพิ่งใส่สื่อเข้ามา

en: Choose what application to launch.
th: เลือกโปรแกรมที่จะเรียก

en: Select how to open "%s" and whether to perform this action in the future for other media of type "%s".
th: เลือกวิธีการเปิด "%s" และกำหนดว่าจะทำอย่างเดียวกันนี้ในอนาคตกับสื่อชนิด "%s" ด้วยหรือไม่

en: _Always perform this action
th: กระทำสิ่งนี้เ_สมอ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Ok
th: _ตกลง

en: _Eject
th: เ_อาสื่อออก

en: _Unmount
th: เ_ลิกเมานท์

en: Color
th: สี

en: Recalibrate now
th: เทียบมาตรฐานใหม่เดี๋ยวนี้

en: Recalibration required
th: จำเป็นต้องเทียบมาตรฐานใหม่

en: The display '%s' should be recalibrated soon.
th: จอแสดงผล '%s' ควรเทียบมาตรฐานใหม่เร็วๆ นี้

en: The printer '%s' should be recalibrated soon.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' ควรเทียบมาตรฐานใหม่เร็วๆ นี้

en: Cinnamon Settings Daemon Color Plugin
th: ปลั๊กอินจัดการสีของดีมอนค่าตั้ง Cinnamon

en: Color calibration device added
th: เพิ่มอุปกรณ์เทียบมาตรฐานสี

en: Color calibration device removed
th: เอาอุปกรณ์เทียบมาตรฐานสีออก

en: Low Disk Space on "%s"
th: พื้นที่ดิสก์เหลือน้อยใน "%s"

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.  You may free up some space by emptying the trash.
th: โวลุม "%s" มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s  คุณอาจเทขยะทิ้งเพื่อให้ได้พื้นที่ว่างเพิ่มขึ้นได้

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.
th: โวลุม "%s" มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s

en: Low Disk Space
th: พื้นที่ดิสก์เหลือน้อย

en: This computer has only %s disk space remaining.  You may free up some space by emptying the trash.
th: คอมพิวเตอร์เครื่องนี้มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s  คุณอาจเทขยะทิ้งเพื่อให้ได้พื้นที่ว่างเพิ่มขึ้นได้

en: This computer has only %s disk space remaining.
th: คอมพิวเตอร์เครื่องนี้มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s

en: Disk space
th: พื้นที่ดิสก์

en: Examine
th: ตรวจสอบ

en: Empty Trash
th: เทขยะ

en: Ignore
th: ไม่สนใจ

en: Don't show any warnings again for this file system
th: ไม่ต้องแสดงคำเตือนอีกสำหรับระบบแฟ้มนี้

en: Don't show any warnings again
th: ไม่ต้องแสดงคำเตือนนี้อีก

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to another disk or partition.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยเทขยะในถังขยะทิ้ง หรือลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์หรือพาร์ทิชันอื่น

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to another disk or partition.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์หรือพาร์ทิชันอื่น

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to an external disk.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยเทขยะในถังขยะทิ้ง หรือลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์ภายนอก

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to an external disk.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์ภายนอก

en: Examine...
th: ตรวจสอบ...

en: _Layouts
th: เ_ค้าโครง

en: Show _Keyboard Layout...
th: แสดง_ผังแป้นพิมพ์...

en: Region and Language Settings
th: ตั้งค่าภูมิภาคและภาษา

en: UPS Discharging
th: UPS กำลังจ่ายไฟ

en: %s of UPS backup power remaining
th: UPS มีพลังงานสำรองเหลือ %s

en: Power
th: พลังงาน

en: Battery low
th: แบตเตอรี่เหลือไฟต่ำ

en: Laptop battery low
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปเหลือไฟต่ำ

en: Approximately %s remaining (%.0f%%)
th: อีกประมาณ %s จะหมด (%.0f%%)

en: UPS low
th: UPS เหลือไฟต่ำ

en: Approximately %s of remaining UPS backup power (%.0f%%)
th: UPS มีพลังงานสำรองเหลืออยู่ประมาณ %s (%.0f%%)

en: Mouse battery low
th: เมาส์เหลือไฟต่ำ

en: Keyboard battery low
th: แป้นพิมพ์เหลือไฟต่ำ

en: PDA battery low
th: แบตเตอรี่ PDA เหลือไฟต่ำ

en: PDA is low in power (%.0f%%)
th: แบตเตอรี่ PDA เหลือพลังงานต่ำ (%.0f%%)

en: Cell phone battery low
th: โทรศัพท์มือถือเหลือไฟต่ำ

en: Cell phone is low in power (%.0f%%)
th: โทรศัพท์มือถือเหลือพลังงานต่ำ (%.0f%%)

en: Media player battery low
th: เครื่องเล่นสื่อเหลือไฟต่ำ

en: Media player is low in power (%.0f%%)
th: เครื่องเล่นสื่อเหลือพลังงานต่ำ (%.0f%%)

en: Tablet battery low
th: แท็บเล็ตเหลือไฟต่ำ

en: Tablet is low in power (%.0f%%)
th: แท็บเล็ตเหลือพลังงานต่ำ (%.0f%%)

en: Attached computer battery low
th: คอมพิวเตอร์ที่เชื่อมต่ออยู่เหลือไฟต่ำ

en: Attached computer is low in power (%.0f%%)
th: คอมพิวเตอร์ที่เชื่อมต่ออยู่เหลือพลังงานต่ำ (%.0f%%)

en: Battery is low
th: แบตเตอรี่เหลือไฟต่ำ

en: Battery critically low
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: Laptop battery critically low
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปเหลือพลังงานต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: Plug in your AC adapter to avoid losing data.
th: กรุณาต่อที่แปลงไฟ AC เพื่อป้องกันการสูญเสียข้อมูล

en: Computer will suspend very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะพักเครื่องเร็วๆ นี้ ถ้าไม่เสียบปลั๊ก

en: Computer will hibernate very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะจำศีลเร็วๆ นี้ ถ้าไม่เสียบปลั๊ก

en: Computer will shutdown very soon unless it is plugged in.
th: คอมพิวเตอร์จะปิดระบบเร็วๆ นี้ ถ้าไม่เสียบปลั๊ก

en: UPS critically low
th: UPS เหลือพลังงานต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: Approximately %s of remaining UPS power (%.0f%%). Restore AC power to your computer to avoid losing data.
th: UPS เหลือพลังงานประมาณ %s (%.0f%%) กรุณาป้อนไฟ AC ให้คอมพิวเตอร์ของคุณเพื่อป้องกันการสูญเสียข้อมูล

en: Attached computer is very low in power (%.0f%%). The device will soon shutdown if not charged.
th: คอมพิวเตอร์ที่เชื่อมต่ออยู่เหลือพลังงานต่ำมาก (%.0f%%) อุปกรณ์นี้จะปิดตัวเร็วๆ นี้ ถ้าไม่ประจุไฟ

en: Battery is critically low
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำถึงขั้นวิกฤติ

en: The battery is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the battery becomes completely empty.
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้จะ <b>ปิด</b> เมื่อพลังงานแบตเตอรี่หมดเกลี้ยง

en: The battery is below the critical level and this computer is about to suspend.
    <b>NOTE:</b> A small amount of power is required to keep your computer in a suspended state.
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้กำลังจะพักเครื่อง
    <b>หมายเหตุ:</b> จะต้องใช้พลังงานอีกเล็กน้อยในการรักษาสถานะพักเครื่องของคอมพิวเตอร์

en: The battery is below the critical level and this computer is about to hibernate.
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้กำลังจะจำศีล

en: The battery is below the critical level and this computer is about to shutdown.
th: แบตเตอรี่เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้กำลังจะปิดระบบ

en: UPS is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the UPS becomes completely empty.
th: UPS เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้จะ <b>ปิด</b> เมื่อพลังงาน UPS หมดเกลี้ยง

en: UPS is below the critical level and this computer is about to hibernate.
th: UPS เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้กำลังจะจำศีล

en: UPS is below the critical level and this computer is about to shutdown.
th: UPS เหลือพลังงานต่ำกว่าขีดวิกฤติ และคอมพิวเตอร์นี้กำลังจะปิดระบบ

en: Lid has been opened
th: ฝาเครื่องเปิด

en: Lid has been closed
th: ฝาเครื่องปิด

en: Power Manager
th: เครื่องมือจัดการพลังงาน

en: Unknown time
th: ไม่ทราบเวลา

en: %i minute | %i minutes
th[0]: %i นาที

en: %i hour | %i hours
th[0]: %i ชั่วโมง

en: hour | hours
th[0]: ชั่วโมง

en: minute | minutes
th[0]: นาที

en: provides %s laptop runtime
th: จายไฟแล็ปท็อปได้ %s

en: %s %s remaining
th: %s อีก %sจะหมด

en: %s %s until charged
th: %s อีก %sจะเต็ม

en: provides %s battery runtime
th: จ่ายไฟได้ %s

en: Product:
th: ผลิตภัณฑ์:

en: Status:
th: สถานะ:

en: Missing
th: ไม่อยู่

en: Charged
th: ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Charging
th: กำลังประจุไฟ

en: Discharging
th: กำลังจ่ายไฟ

en: Percentage charge:
th: เปอร์เซ็นต์ประจุ:

en: Vendor:
th: ผู้ผลิต:

en: Technology:
th: เทคโนโลยี:

en: Serial number:
th: หมายเลขลำดับ:

en: Model:
th: รุ่น:

en: Charge time:
th: เวลาประจุไฟ:

en: Discharge time:
th: เวลาจ่ายไฟ:

en: Excellent
th: ดีเยี่ยม

en: Good
th: ดี

en: Fair
th: พอใช้

en: Poor
th: แย่

en: Capacity:
th: ความจุ:

en: Current charge:
th: ประจุปัจจุบัน:

en: Last full charge:
th: ประจุเต็มล่าสุด:

en: Design charge:
th: ประจุที่ออกแบบไว้:

en: Charge rate:
th: อัตราประจุ:

en: AC adapter | AC adapters
th[0]: ที่แปลงไฟ AC

en: Laptop battery | Laptop batteries
th[0]: แบตเตอรี่แล็ปท็อป

en: Monitor | Monitors
th[0]: จอภาพ

en: Mouse | Mice
th[0]: เมาส์

en: Keyboard | Keyboards
th[0]: แป้นพิมพ์

en: Cell phone | Cell phones
th[0]: โทรศัพท์มือถือ

en: Media player | Media players
th[0]: เครื่องเล่นสื่อ

en: Tablet | Tablets
th[0]: แท็บเล็ต

en: Computer | Computers
th[0]: คอมพิวเตอร์

en: Lithium Ion
th: ลิเทียมไอออน

en: Lithium Polymer
th: ลิเทียมพอลิเมอร์

en: Lithium Iron Phosphate
th: ลิเทียมไอรอนฟอสเฟต

en: Lead acid
th: กรดตะกั่ว

en: Nickel Cadmium
th: นิกเกิลแคดเมียม

en: Nickel metal hydride
th: นิกเกิลเมทัลไฮไดรด์

en: Unknown technology
th: ไม่ทราบเทคโนโลยี

en: Empty
th: ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Waiting to charge
th: กำลังรอประจุไฟ

en: Waiting to discharge
th: กำลังรอจ่ายไฟ

en: Laptop battery not present
th: ไม่มีแบตเตอรี่แล็ปท็อป

en: Laptop battery is charging
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปกำลังประจุไฟ

en: Laptop battery is discharging
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปกำลังจ่ายไฟ

en: Laptop battery is empty
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Laptop battery is charged
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปประจุไฟเต็มแล้ว

en: Laptop battery is waiting to charge
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปกำลังรอประจุไฟ

en: Laptop battery is waiting to discharge
th: แบตเตอรี่แล็ปท็อปกำลังรอจ่ายไฟ

en: UPS is charging
th: UPS กำลังประจุไฟ

en: UPS is discharging
th: UPS กำลังจ่ายไฟ

en: UPS is empty
th: UPS ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: UPS is charged
th: UPS ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Mouse is charging
th: เมาส์กำลังประจุไฟ

en: Mouse is discharging
th: เมาส์กำลังจ่ายไฟ

en: Mouse is empty
th: เมาส์ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Mouse is charged
th: เมาส์ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Keyboard is charging
th: แป้นพิมพ์กำลังประจุไฟ

en: Keyboard is discharging
th: แป้นพิมพ์กำลังจ่ายไฟ

en: Keyboard is empty
th: แป้นพิมพ์ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Keyboard is charged
th: แป้นพิมพ์ประจุไฟเต็มแล้ว

en: PDA is charging
th: PDA กำลังประจุไฟ

en: PDA is discharging
th: PDA กำลังจ่ายไฟ

en: PDA is empty
th: PDA ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: PDA is charged
th: PDA ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Cell phone is charging
th: โทรศัพท์มือถือกำลังประจุไฟ

en: Cell phone is discharging
th: โทรศัพท์มือถือกำลังจ่ายไฟ

en: Cell phone is empty
th: โทรศัพท์มือถือไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Cell phone is charged
th: โทรศัพท์มือถือประจุไฟเต็มแล้ว

en: Media player is charging
th: เครื่องเล่นสื่อกำลังประจุไฟ

en: Media player is discharging
th: เครื่องเล่นสื่อกำลังจ่ายไฟ

en: Media player is empty
th: เครื่องเล่นสื่อไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Media player is charged
th: เครื่องเล่นสื่อประจุไฟเต็มแล้ว

en: Tablet is charging
th: แท็บเล็ตกำลังประจุไฟ

en: Tablet is discharging
th: แท็บเล็ตกำลังจ่ายไฟ

en: Tablet is empty
th: แท็บเล็ตไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Tablet is charged
th: แท็บเล็ตประจุไฟเต็มแล้ว

en: Computer is charging
th: คอมพิวเตอร์กำลังประจุไฟ

en: Computer is discharging
th: คอมพิวเตอร์กำลังจ่ายไฟ

en: Computer is empty
th: คอมพิวเตอร์ไม่มีประจุเหลืออยู่

en: Computer is charged
th: คอมพิวเตอร์ประจุไฟเต็มแล้ว

en: Configuring new printer
th: กำลังตั้งค่าเครื่องพิมพ์เครื่องใหม่

en: Please wait...
th: กรุณารอสักครู่...

en: Missing printer driver
th: ขาดไดรเวอร์สำหรับเครื่องพิมพ์

en: No printer driver for %s.
th: ไม่มีไดรเวอร์เครื่องพิมพ์สำหรับ %s

en: No driver for this printer.
th: ไม่มีไดรเวอร์สำหรับเครื่องพิมพ์นี้

en: Printers
th: เครื่องพิมพ์

en: Printer '%s' is low on toner.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' เหลือผงหมึกน้อย

en: Printer '%s' has no toner left.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' ผงหมึกหมดแล้ว

en: Printer '%s' may not be connected.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' อาจไม่ได้เชื่อมต่ออยู่

en: The cover is open on printer '%s'.
th: ฝาปิดเปิดอยู่ที่เครื่องพิมพ์ '%s'

en: There is a missing print filter for printer '%s'.
th: ไม่มีตัวกรองงานพิมพ์สำหรับเครื่องพิมพ์ '%s'

en: The door is open on printer '%s'.
th: ประตูเปิดอยู่ที่เครื่องพิมพ์ '%s'

en: Printer '%s' is low on a marker supply.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' เหลือน้ำหมึกน้อย

en: Printer '%s' is out of a marker supply.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' น้ำหมึกหมดแล้ว

en: Printer '%s' is low on paper.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' เหลือกระดาษน้อย

en: Printer '%s' is out of paper.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' กระดาษหมดแล้ว

en: Printer '%s' is currently off-line.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' ออฟไลน์อยู่

en: There is a problem on printer '%s'.
th: เครื่องพิมพ์ '%s' มีปัญหา

en: Toner low
th: ผงหมึกเหลือน้อย

en: Toner empty
th: ผงหมึกหมด

en: Not connected?
th: ไม่ได้เชื่อมต่อหรือเปล่า?

en: Cover open
th: ฝาปิดเปิดอยู่

en: Printer configuration error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการตั้งค่าเครื่องพิมพ์

en: Door open
th: ประตูเครื่องพิมพ์เปิดอยู่

en: Marker supply low
th: น้ำหมึกเหลือน้อย

en: Out of a marker supply
th: น้ำหมึกหมด

en: Paper low
th: กระดาษเหลือน้อย

en: Out of paper
th: กระดาษหมด

en: Printer off-line
th: เครื่องพิมพ์ออฟไลน์

en: Printer error
th: เครื่องพิมพ์มีปัญหา

en: Printer added
th: เพิ่มเครื่องพิมพ์แล้ว

en: Printer report
th: รายงานจากเครื่องพิมพ์

en: Printer warning
th: คำเตือนจากเครื่องพิมพ์

en: Printer '%s': '%s'.
th: เครื่องพิมพ์ '%s': '%s'

en: received error or hang up from event source
th: ได้รับข้อผิดพลาดหรือการตัดการเชื่อมต่อจากแหล่งเหตุการณ์

en: NSS security system could not be initialized
th: ไม่สามารถตั้งต้นระบบรักษาความปลอดภัย NSS

en: no suitable smartcard driver could be found
th: ไม่พบไดรเวอร์สมาร์ตการ์ดที่เหมาะสม

en: smartcard driver '%s' could not be loaded
th: ไม่สามารถโหลดไดรเวอร์สมาร์ตการ์ด '%s'

en: could not watch for incoming card events - %s
th: ไม่สามารถเฝ้าสังเกตเหตุการณ์ขาเข้าของการ์ด - %s

en: encountered unexpected error while waiting for smartcard events
th: พบข้อผิดพลาดที่ไม่คาดหมายระหว่างรอเหตุการณ์สมาร์ตการ์ด
