linuxmint - en to fil translation catalogue (1385 entries)

en: Unknown
fil: Hindi alam

en: Failed to launch '%s'
fil: Bigong simulan ang '%s'

en: Passwords do not match
fil: Hindi tugma ang passwords

en: Password cannot be blank
fil: Hindi puwedeng blangko ang password

en: Authentication dialog was dismissed by the user
fil: Sinara ng user ang authentication dialog

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-home->description
en: Home
fil: Bahay

en: Search
fil: Maghanap

en: Cancel
fil: Ikansela

en: Add
fil: Magdagdag

en: Remove
fil: Alisin

en: Configure
fil: Isaayos

note: Display name                         ID              Show it? Always False to start              Icon menu@cinnamon.org->settings-schema.json->appearance->title printers@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->description
en: Appearance
fil: Itsura

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Color
fil: Kulay

en: In mixed mode most applications are light. Some desktop elements are dark to create contrast.
fil: Sa magkahalo o mixed mode, maliwanag o light ang halos lahat ng app.  Madilim o dark ang ilang desktop elements para merong contrast.

en: Mixed
fil: Magkahalo

en: Dark
fil: Madilim

en: Light
fil: Maliwanag

en: Style
fil: Estilo

en: Name:
fil: Pangalan:

en: Comment:
fil: Komento:

en: Browse
fil: Hanapin

en: Launch in Terminal?
fil: Simulan sa Terminal?

en: Use dedicated GPU if available
fil: Gumamit ng dedicated GPU kung meron

en: Restore System Configuration
fil: Ibalik ang System Configuration

en: Restore the default menu layout
fil: Ibalik ang default menu layout

en: Close
fil: Isara

en: _New Menu
fil: _Bagong Menu

en: Ne_w Item
fil: Bagon_g Item

en: Cut
fil: I-cut

en: Copy
fil: I-copy

en: Paste
fil: I-paste

en: Delete
fil: Tanggalin

en: Edit Desktop File
fil: I-edit ang Desktop File

en: Edit
fil: I-edit

en: Add/Edit Launcher
fil: Magdagdag/Mag-edit ng Launcher?

en: Type:
fil: Uri:

en: Title:
fil: Pamagat:

en: Program:
fil: App:

en: Icon Name
fil: Pangalan ng Icon

en: Application
fil: App

en: Custom Application
fil: Custom App

en: Execution of '%s' failed:
fil: Pumalya ang '%s':

en: Caps Lock On
fil: Bukas ang Caps Lock

en: Caps Lock Off
fil: Patay ang Caps Lock

en: Number Lock On
fil: Bukas ang Num Lock

en: Number Lock Off
fil: Patay ang Num Lock

en: Are you sure you want to remove '%s'?
fil: Gusto mo bang tanggalin ang '%s'?

en: Remove '%s'
fil: Alisin ang '%s'

en: About...
fil: Tungkol...

en: Configure...
fil: I-configure...

en: This applet does not support panels of that type. This can cause visual glitches in the panel. Would you like to continue using it anyway, remove it from the panel, or try to move it to a different panel?
fil: Hindi suportado ng applet ang ganitong panel. Puwedeng magkaroon ng visual glitches sa panel. Gusto mo pa rin bang gamitin ito, tanggalin sa panel, o ilipat ng panel?

en: Leave it
fil: Gamitin ang applet

en: Remove it
fil: Alisin ito

en: Move to another panel
fil: Ilipat sa ibang panel

en: A suitable panel could not be found. The applet has been removed instead.
fil: Hindi mahanap ang akmang panel kaya inalis na lamang ang applet.

en: Certain applets do not allow multiple instances or were at their max number of instances so were not copied
fil: Bigong kopyahin ang applet. Hindi pwedeng maraming ganitong applet na sabay tumatakbo, o kung pwede, sobra na ang ganitong applet na tumatakbo.

en: Select Audio Device
fil: Pumili ng Audio Device

en: Sound Settings
fil: Mga Setting ng Tunog

en: Microphone
fil: Mikropono

en: Show Text
fil: Ipakita ang Teksto

en: Hide Text
fil: Itago ang Teksto

en: Caps lock is on
fil: Bukas ang Caps lock

note: Translators: %s is an application name
en: %s is not responding
fil: Naka-hang ang %s

en: You may choose to wait a short while for it to continue or force the app to quit entirely.
fil: Pwede mong hintayin gumana ang app o piliting isara ito.

en: Wait
fil: Maghintay

en: Force Quit
fil: Piliting Isara

en: Remove this desklet
fil: Alisin ang desklet

en: Some applications are busy or have unsaved work.
fil: Busy ang ilang apps o hindi nakasave ang ginagawa.

en: Switch User
fil: Magpalit ng Gumagamit

en: Log Out
fil: Mag-Log Out

en: Suspend
fil: Isuspende

en: Hibernate
fil: I-hibernate

en: Restart
fil: I-restart

en: Shut Down
fil: Patayin

en: You will be logged out in %d second. | You will be logged out in %d seconds.
fil[0]: Ma-lo-log out ka sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Ma-lo-log out ka sa loob ng %d segundo.

en: The computer will shut down in %d second. | The computer will shut down in %d seconds.
fil[0]: Mamamatay ang computer sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Mamamatay ang computer sa loob ng %d segundo.

en: The computer will restart in %d second. | The computer will restart in %d seconds.
fil[0]: Mag-re-restart ang computer sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Mag-re-restart ang computer sa loob ng %d segundo.

en: Ignore and continue
fil: Ibalewala at magpatuloy

en: Are you sure you want to remove workspace "%s"?
fil: Sigurado ka bang gusto mong alisin ang workspace "%s"?

en: Initializing
fil: Sinisimulan

en: Out of date
fil: Hindi na updated

en: Not compatible with Wayland
fil: Hindi gumagana sa Wayland

en: Invalid overview options: Incorrect number of corners
fil: Di-wastong mga pagpipilian sa pangkalahatang-ideya: Maling bilang ng mga kanto

en: Loaded successfully
fil: Tagumpay ang pag-load

en: Check your video drivers
fil: Tingnan mo ang video drivers

en: Your system is currently running without video hardware acceleration.
fil: Tumatakbo ng walang video hardware acceleration ang system mo.

en: You may experience poor performance and high CPU usage.
fil: Puwede mong maranasan ang mahinang performance at mataas na CPU usage.

en: Launch Driver Manager
fil: Buksan ang Driver Manager.

en: Problems during Cinnamon startup
fil: Mga Problema Pagbu-boot mula sa Cinnamon

en: Cinnamon started successfully, but one or more applets, desklets or extensions failed to load.
fil: Cinnamon Matagumpay na makapagsimula, ngunit nabigong i-load ang isa o higit pang mga applets, desklets o extension.

en: Check your system log and the Cinnamon LookingGlass log for any issues.
fil: Suriin ang iyong system registry at ang kanela talaan anumang mga problema.

en: You can disable the offending extension(s) in Cinnamon Settings to prevent this message from recurring.
fil: Maaari mong hindi paganahin ang mga extension nasa Mga Cinnamon Setting upang maiwasan ang mensaheng ito mula sa mga paulit-ulit.

en: Please contact the developer.
fil: Mangyaring makipag-ugnay sa nag-develop.

en: Restarting Cinnamon...
fil: Ni-re-restart ang Cinnamon...

en: System Information
fil: Impormasyon tungkol sa Istraktura

en: Confirm
fil: Kumpirmahin

en: No
fil: Hindi

en: Yes
fil: Oo

en: Attention
fil: Babala

en: You can also connect by pushing the “WPS” button on your router.
fil: Puwede ring pindutin ang "WPS" button sa router mo para makakonekta.

en: Connect
fil: Kumonekta

en: Password
fil: Kontra-senyas

en: Authentication required
fil: Kailangan ilagay ang password mo

en: Passwords or encryption keys are required to access the wireless network “%s”.
fil: Kailangan ang passwords o encrypted keys para gamitin ang wireless network na “%s”.

en: Network name
fil: Pangalan ng network

en: PIN code required
fil: Kailangan ng PIN code

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
fil: Kailangan ang PIN code para sa mobile broadband device

en: A password is required to connect to “%s”.
fil: Kailangan ng password para kumonekta sa “%s”.

note: network@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Network Manager
fil: Tagapamahala ng Network

en: Select position of new panel. Esc to cancel.
fil: Piliin ang puwesto ng bagong panel. Para ikansela, pindutin ang Esc.

en: Select new position of panel. Esc to cancel.
fil: Piliin ang bagong puwesto ng panel. Para ikansela, pindutin ang Esc.

en: You don't have any panels added.
    Do you want to open panel settings?
fil: Wala kang panel.
    Gusto mo bang buksan ang panel settings?

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section1->title
en: Panel settings
fil: Kahulugan ng panel

en: Panel edit mode
fil: Panel mode edit

en: Move
fil: Ilipat

en: Are you sure you want to remove this panel?
fil: Gusto mo bang tanggalin ang panel na ito?

en: Add a new panel
fil: Magdagdag ng bagong panel

en: Troubleshoot
fil: I-troubleshoot

en: Restart Cinnamon
fil: Simulan muli Cinnamon

en: Looking Glass
fil: Salamin

en: Restore all settings to default
fil: Ibalik sa default ang lahat ng settings

en: Are you sure you want to restore all settings to default?
fil: Gusto mo bang ibalik sa default ang lahat ng settings?

note: i18n for menu item set up larger components.
en: System Settings
fil: Mga Setting ng System

en: Retry
fil: Subukan Muli

en: %s (%s) has just been stopped.
fil: Kakatigil lang ng %s (%s).

en: Device %s can be turned off, if necessary.
fil: Kung kailangan, puwedeng patayin ang device na %s.

en: Device %s is busy, please wait.
fil: Busy pa ang device %s. Maghintay ka muna.

en: Do not disconnect or data loss may occur.
fil: Huwag tanggalin o may mawawala kang datos.

en: Unable to stop the drive %s (%s)
fil: Bigong itigil ang drive na %s (%s)

en: %s (%s) can be safely unplugged.
fil: Puwede nang tanggalin ang %s (%s).

en: Device %s can be removed.
fil: Puwede nang tanggalin ang device na %s.

en: %s (%s) has just been ejected.
fil: Kakatanggal lang ng %s (%s).

en: Do not remove or data loss may occur.
fil: Huwag tanggalin o mawawalan ka ng datos.

en: Unable to eject the drive %s (%s)
fil: Bigong tanggalin ang drive na %s (%s)

en: Successfully unmounted %s (%s)
fil: Unmounted na ang %s (%s)

en: Failed to unmount %s (%s)
fil: Bigong i-unmount ang %s (%s)

en: Authentication Required
fil: Kailangan ang password mo

en: Authenticate
fil: Ilagay ana password mo

note: Translators: "that didn't work" refers to the fact that the * requested authentication was not gained; this can happen * because of an authentication error (like invalid password), * for instance.
en: Sorry, that didn't work. Please try again.
fil: Mali ang password mo. Subukan muli.

en: Run a Command
fil: Magsimula ng Command

en: Press ESC to close
fil: Pindutin ang ESC para isara

note: Translators: This string should be shorter than 30 characters
en: Keep these display settings?
fil: Gusto mo bang panatilihin ang display settings?

note: Translators: this and the following message should be limited in length, to avoid ellipsizing the labels.
en: Revert
fil: Ibalik

en: Keep changes
fil: Panatilihin ang mga pagbabago

en: Reverting to previous display settings in %d second. | Reverting to previous display settings in %d seconds.
fil[0]: Babalik sa dating display settings sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Babalik sa dating display settings sa loob ng %d segundo.

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Mi_nimize
fil: I-mi_nimize

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Unma_ximize
fil: I-unma_ximize

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Ma_ximize
fil: I-ma_ximize

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Move
fil: _Ilipat

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Resize
fil: _I-resize

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Move Titlebar Onscreen
fil: Ilipat ang Titlebar Onscreen

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Always on _Top
fil: Laging nasa _Taas

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Always on Visible Workspace
fil: _Laging nasa Bukas na Workspace

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Only on This Workspace
fil: _Dito Lang sa Workspace na Ito

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: Move to Another _Workspace
fil: Ilipat sa Ibang _Workspace

note: Translators: If a language-specific mnemonic doesn't make sense, add one after the label itself: i.e. <translated>(_n). See https://github.com/linuxmint/muffin/blob/b9a6f3fe43e/po .po files
en: _Close
fil: _Isara

en: No open windows
fil: Walang bukas na windows

en: Restore
fil: Ipanumbalik

en: Minimize
fil: Mabawasan

en: Move to left workspace
fil: Ilipat sa pook ng Likha sa kaliwa bahagi

en: Move to right workspace
fil: Ilipat sa pook ng Likha sa kanang bahagi

en: Visible on all workspaces
fil: Makikita sa lahat pook ng Likha

en: Move to a new workspace
fil: Paglilipat ng sa isang bagong pook ng Likha

en: Move to monitor %d
fil: Ililipat sa ang subaybay %d

en: Only on this workspace
fil: Lang sa ganitong pook ng likha

en: Unmaximize
fil: Undo I-maximize

note: a11y@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Accessibility
fil: Pagkarating

en: Zoom
fil: Palakihin

en: Screen Reader
fil: Pambasa ng screen

en: Screen Keyboard
fil: Screen na keyboard

en: Sticky Keys
fil: Ang sticky Mga Pindutan

en: Slow Keys
fil: Mabagal Mga Pindutan

en: Bounce Keys
fil: Tunog Mga Pindutan

en: Mouse Keys
fil: Mouse Mga Pindutan

en: Universal Access Settings
fil: Pamamahala Universal Akses

en: High Contrast
fil: Mataas na Contrast

en: Large Text
fil: Malaki teksto

en: Date and Time Settings
fil: Petsa at Oras Pamamahala

en: Starting in a few minutes
fil: Magsisimula sa loob ng ilang minuto

en: Starting in %d minutes
fil: Magsisimula sa loob ng %d minuto

en: This evening
fil: Ngayong gabi

en: Starting later today
fil: Magsisimula mamaya

en: In %d hour | In %d hours
fil[0]: Sa loob ng %d oras
fil[1]: Sa loob ng %d oras

en: No Events
fil: Walang pangyayari

en: All day
fil: Buong araw

en: Today
fil: Ngayon

note: Scale cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->opt
en: Show the desktop
fil: Ipakita ang desktop

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->options
en: Show the desklets
fil: Ipakita ang desklets

note: ["WORKSPACE_UP", _("Switch to the workspace above"), "none", ""], ["WORKSPACE_DOWN", _("Switch to the workspace below"), "none", ""], cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org-
en: Show the workspace selector (Expo)
fil: Ipakita ang pangpili ng workspace (Expo)

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-click-action->options cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->shift-middle-click- action->options
en: Show the window selector (Scale)
fil: Ipakita ang pangpili ng window (Scale)

note: expo@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Expo
fil: Eksibisyon

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-favorites->description favorites@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Favorites
fil: Mga Paborito

en: Move to the other monitor
fil: Ilipat sa ibang monitor

en: Move to monitor
fil: Ilipat ng monitor

en: Move to another workspace
fil: Ilipat sa ibang workspace

en: Applet preferences
fil: Applet settings

en: Run with dedicated GPU
fil: Patakbuhin gamit ang dedicated GPU

en: Unpin from Panel
fil: I-unpin sa Panel

en: Pin to Panel
fil: I-pin sa Panel

en: Remove from Autostart
fil: Tanggalin sa Autostart

en: Add to Autostart
fil: Idagdag sa Autostart

en: Create Shortcut
fil: Gumawa ng Shortcut

en: Restore to full opacity
fil: Ibalik sa full opacity

en: Close others
fil: Isara ang iba

en: Close all
fil: Isara lahat

en: Power management: Inhibited
fil: Power management: Hinahadlangan

en: Power management: Active
fil: Power management: Aktibo

en: Power management is already inhibited by another program
fil: Hinahadlangan ng ibang app ang power management

en: Power management: inhibited by another program
fil: Power management: Hinahandlangan ng ibang app

en: Apps inhibiting power management:
fil: Mga app na humahadlang sa power management:

en: Inhibit applet
fil: Hadlangan ang applet

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Notifications
fil: Mga Abiso

en: Notifications: Active
fil: Notifications: Aktibo

en: Notifications: Inhibited
fil: Notifications: Hinahadlangan

en: Show Keyboard Layout
fil: Ipakita ang layout ng keyboard

en: Show Character Table
fil: Ipakita ang talahanayan character na

en: Remove from favorites
fil: Alisin mula sa mga paborito

en: Add to favorites
fil: Idagdag sa mga paborito

en: Add to panel
fil: Idagdag sa Panel

en: Add to desktop
fil: Idagdag sa pook ng likha

en: Uninstall
fil: I-uninstall

en: This file is no longer available
fil: Wala na ang file na ito

en: Edit menu
fil: I-edit ang menu

en: Recent Files
fil: Kamakailang mga File

en: Clear list
fil: Paglilinis listahan

en: Clear all recent documents
fil: Tanggalin lahat ng recent documents

en: No recent documents
fil: Walang kamakailang mga dokumento

en: All Applications
fil: Lahat ng mga Aplikasyon

en: Lock Screen
fil: I-lock ang Screen

en: Lock the screen
fil: Ikandado ang screen

en: Leave the session
fil: Mag-iwan ng session

en: Shut down the computer
fil: Patayin ang computer

en: <unknown>
fil: <di kilala>

note: Translators: this indicates that wireless or wwan is disabled by hardware killswitch
en: disabled
fil: hindi pinagana

note: Translators: this is for network devices that are physically present but are not under NetworkManager's control (and thus cannot be used in the menu)
en: unmanaged
fil: na walang tagapamahala

en: disconnecting...
fil: pagdiskonekta...

en: connecting...
fil: pagkonekta...

note: Translators: this is for network connections that require some kind of key or password
en: authentication required
fil: kinakailangan ng pagpapatotoo

note: Translators: this is for devices that require some kind of firmware or kernel module, which is missing
en: firmware missing
fil: kulang firmware

note: Translators: this is for wired network devices that are physically disconnected
en: cable unplugged
fil: cable nadiskonekta

note: Translators: this is for a network device that cannot be activated (for example it is disabled by rfkill, or it has no coverage
en: unavailable
fil: hindi magagamit ang

en: connection failed
fil: nabigo ang koneksyon

en: More
fil: Higit pa

note: Translators: this is the indication that a connection for another logged in user is active, and we cannot access its settings (including the name)
en: Connected (private)
fil: Nakakonekta (pribado)

en: Auto Ethernet
fil: Ethernet Awtomatik

en: Auto broadband
fil: Broadband awtomatik

en: Auto dial-up
fil: I-dial-up awtomatik

note: Translators: this the automatic wireless connection name (including the network name)
en: Auto %s
fil: Awtomatik %s

en: Auto bluetooth
fil: Bluetooth awtomatik

en: Auto wireless
fil: Wireless awtomatik

en: Enable networking
fil: Paganahin network

en: Wireless
fil: Walang kable

en: VPN Connections
fil: Mga koneksyon ng VPN

en: Network Settings
fil: Pamamahala sa Network

en: Network Connections
fil: Mga Koneksyon ng Network

en: Connection failed
fil: Bigo ang koneksyon

en: Activation of network connection failed
fil: Nabigo ang pag-activate ang koneksyon ng network

en: Networking is disabled
fil: Network pababa

en: No connection
fil: Walang koneksyon

en: Connecting to the cellular network...
fil: Kumokonekta sa mga mobile phone network...

en: Connecting to the wireless network...
fil: Kumukonekta sa mga wireless network...

en: Connecting to the wired network...
fil: Kumokonekta sa isang naka-wire na network...

en: Connecting to the VPN...
fil: Kumokonekta sa mga VPN...

en: Connecting to WIREGUARD...
fil: Kumokonekta sa WIREGUARD...

en: Connecting to the network...
fil: Kumokonekta sa network...

en: Connected to the wireless network
fil: Nakakonekta sa mga wireless network

en: Wireless connection
fil: Koneksyon walang kable

en: (Limited connectivity)
fil: (Limitadong koneksyon)

en: Connected to the wired network
fil: Nakakonekta sa mga wired network

en: Connected to the cellular network
fil: Nakakonekta sa cellular network

en: Connected to the VPN
fil: Nakakonekta sa VPN

en: Connected to WIREGUARD
fil: Konektado sa WIREGUARD

en: Connected to the network
fil: Nakakonekta sa network

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyClear->description
en: Clear notifications
fil: I-clear ang mga abiso

en: No notifications
fil: Walang mga abiso

en: just now
fil: ngayon lang

en: %d second ago | %d seconds ago
fil[0]: %d segundo ang nakalipas
fil[1]: %d segundo ang nakalipas

en: %d minute ago | %d minutes ago
fil[0]: %d minuto ang nakalipas
fil[1]: %d minuto ang nakalipas

en: Enable on-screen keyboard
fil: Ilabas ang on-screen keyboard

en: Click to toggle the on-screen keyboard
fil: I-click para sa on-screen keyboard

en: Click to enable the on-screen keyboard
fil: I-click para ilabas ang on-screen keyboard

en: Launch
fil: Ibunsod

en: Battery full
fil: Puno na ang baterya

en: Battery almost full
fil: Malapit nang mapuno ang baterya

en: Battery good
fil: Maganda ang charge ng baterya

en: Low battery
fil: Mababa ang charge ng baterya

en: Critically low battery
fil: Malapit nang maubos ang baterya

en: AC adapter
fil: AC adaptor

en: Laptop battery
fil: Laptop baterya

en: UPS
fil: Uninterruptible Power Supply

en: Computer
fil: Kompyuter

en: Toy
fil: Laruan

en: Brightness
fil: Tingkad

en: Power Settings
fil: Pamamahala ng Enerhiya

en: Charging
fil: Nakasaksak

en: Charging - %d hour until fully charged | Charging - %d hours until fully charged
fil[0]: Nakasaksak - %d oras hanggang fully charged
fil[1]: Nakasaksak - %d oras hanggang fully charged

note: Translators: this is a time string, as in "%d hours %d minutes remaining"
en: Charging - %d %s %d %s until fully charged
fil: Nakasaksak - %d %s %d %s hanggang fully charged

en: hour | hours
fil[0]: oras
fil[1]: mga oras

en: minute | minutes
fil[0]: minutong
fil[1]: mga minutong

en: Charging - %d minute until fully charged | Charging - %d minutes until fully charged
fil[0]: Nakasaksak - %d minuto hanggang fully charged
fil[1]: Nakasaksak - %d minuto hanggang fully charged

en: Fully charged
fil: Fully charged na

en: Using battery power
fil: Nakabaterya

en: Using battery power - %d hour remaining | Using battery power - %d hours remaining
fil[0]: Nakabaterya - %d oras ang natitira
fil[1]: Nakabaterya - %d oras ang natitira

note: Translators: this is a time string, as in "%d hours %d minutes remaining"
en: Using battery power - %d %s %d %s remaining
fil: Nakabaterya - %d %s %d %s oras ang natitira

en: Using battery power - %d minute remaining | Using battery power - %d minutes remaining
fil[0]: Nakabaterya - %d minuto ang natitira
fil[1]: Nakabaterya - %d minuto ang natitira

en: Fully discharged
fil: Ubos na ang baterya

en: Not charging
fil: Hindi nag-cha-charge

en: Cancel all jobs
fil: Ikansela lahat ng pinapa-print

en: '%s' on %s
fil: '%s' sa %s

en: Send to front
fil: Unahin

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Recent documents
fil: Mga document kamakailan

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Removable drives
fil: Mga Natatanggal na drayb

en: Open file manager
fil: Buksan ang tagapamahala ng file

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options scale@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Scale
fil: Baguhin ang Laki

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description favorites@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->head->description
en: Settings
fil: Pamamahala

en: Hi there!
fil: Hello dyan!

en: YOU PRESSED THE BUTTON!!!
fil: PININDOT MO ANG PINDUTAN!!!

en: YOU USED THE HOTKEY!!!
fil: GINAMIT MO ANG HOTKEY!!!

en: Click to show the desktop or middle-click to show the desklets
fil: I-click para makita ang desktop o middle-click para makita ang desklets

en: Show Desklets
fil: Ipakita ang desklets

en: Click to pause the slideshow
fil: Iklik upang sandaling itigil ang slideshow

en: Click to resume the slideshow
fil: Iklik upang ipagpatuloy ang slaydsyow

en: The slideshow is disabled
fil: Nakapatay ang slaydsyow

en: Slideshow
fil: Slaydsyow

en: Next Background
fil: Sunod na Likuran

en: Background Settings
fil: Mga Seting Likuran

en: Current background:
fil: Background ngayon:

en: Playing
fil: Pinapatugtog

en: Paused
fil: Naka-pause

en: Stopped
fil: Nakahinto

en: Unknown Artist
fil: Hindi Kilalang Artist

en: Unknown Album
fil: Hindi Kilalang Album

en: Unknown Title
fil: Hindi Kilalang Pamagat

en: Previous
fil: Pre pagtingin

en: Play
fil: Maglaro

en: Stop
fil: Itigil

en: Next
fil: Kasunod

en: Consecutive Playing
fil: Magkakasunod na pinapatugtog

en: No Shuffle
fil: Huwag i-shuffle

en: Open Player
fil: Buksan ang Pantugtog

en: Quit Player
fil: Ikulong manunugtog

en: Pause
fil: I-pause

en: Repeat Single
fil: Ulitin Isa

en: Repeat All
fil: Ulitin Lahat

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->shuffle->description
en: Shuffle
fil: I-shuffle

en: Mute output
fil: I-mute ang pag-output

en: Mute input
fil: I-mute ang pag-input

en: Applications
fil: Apps

en: Launch player
fil: Buksan ang player

en: Choose player controls
fil: Piliin ang player controls

en: Are you sure you want to delete all items from the trash?
fil: Gusto mo bang itapon nang tuluyan ang lahat ng laman ng basurahan?

en: This operation cannot be undone.
fil: Hindi na mababaliktad ang operasyong ito.

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Trash
fil: Tambakan ng basura

en: Empty Trash
fil: Alisan ng laman ang tambakan ng basura

en: Open Trash
fil: Bukas na tambakan ng basura

en: Log Out...
fil: Mag-log out...

en: Power Off...
fil: Patayin...

en: Remove 'Window list'
fil: Tanggalin ang 'Window list'

en: All windows
fil: Lahat ng windows

en: Manage workspaces (Expo)
fil: I-manage ang workspaces (Expo)

en: Add a new workspace
fil: Magdagdag ng workspace

en: Remove the current workspace
fil: Tanggalin ang nakabukas na workspace

en: Left
fil: Kaliwa

en: Right
fil: Kanan

en: Upside-down
fil: Baliktarin

en: Clock
fil: Orasan

en: Edit launcher
fil: I-edit ang launcher

en: Photo Frame
fil: Picture Frame

en: Control Center
fil: Kontrol Senter

en: Users and Groups
fil: Ang mga gumagamit at mga Grupo

en: Add or remove users and groups
fil: Magdagdag o mag-alis ng mga user at mga pangkat

en: Turn on-screen keyboard on or off
fil: Buksan o patayin ang on-screen keyboard

en: Valid name
fil: Valid na pangalan

en: The name cannot be empty.
fil: Hindi pwedeng blangko ang pangalan.

en: The executable is not valid. It cannot be empty and spaces in the path must be escaped with backslash (\).
fil: Hindi valid ang app. Bawal na walang laman ito, at dapat naka-backslash (\) ang spaces.

en: Cannot create the launcher at this location.  Add to the desktop instead?
fil: Bawal bumuo ng launcher sa lokasyong ito. Gusto mo bang sa desktop na lang?

en: Choose a command
fil: Pumili ng command

en: Would you like to add this launcher to the menu also?  It will be placed in the Other category initially.
fil: Gusto mo rin bang idagdag sa menu ang launcher na ito? Sa Other category muna ito mapupunta?

en: Please type an away message for the lock screen
fil: Maglagay ng mensahe sa lock screen

en: Preferences
fil: Mga Pagtatangi

en: Administration
fil: Administrasyon

en: color, profile, display, printer, output
fil: kulay, profile, display, printer, output

en: Languages
fil: Mga Wika

en: language, install, foreign
fil: wika, install, banyaga

en: language, install, foreign, input, method, chinese, korean, japanese, typing
fil: wika, install, banyaga, input, method, chinese, korean, japanese, nagta-type

en: Login Window
fil: Bintana Pagpaparehistro

en: Driver Manager
fil: Ayusin ang Driver

en: Back to all settings
fil: Bumalik sa all settings

en: The group name cannot contain upper-case or space characters
fil: Bawal ang malaking titik o space sa group name

en: Change Password
fil: Palitan ang Password

en: New password
fil: Bagong password

en: Confirm password
fil: Kumpirmahin ang password

en: Generate a password
fil: Gumawa ng password

en: Your new password needs to be at least 8 characters long
fil: Dapat 8 o higit pang character ang bagong password

en: Show password
fil: Ipakita ang password

en: An error occurred. Your password was not changed.
fil: Nagkaroon ng error. Hindi napalitan ang password mo.

en: Change
fil: Baguhin

en: Too short
fil: Masyadong maikli

en: Weak
fil: Mahina

en: Fair
fil: Patas

en: Good
fil: Maganda

en: Strong
fil: Malakas

en: Account Type
fil: Uri ng Account

en: Full Name
fil: Buong Pangalan

en: Invalid username
fil: Hindi valid ang username

en: A user with the name '%s' already exists.
fil: Meron nang user na '%s' din ang pangalan.

en: Users
fil: Mga User

en: Groups
fil: Mga Pangkat

en: Click to change the picture
fil: I-click para palitan ang pic

en: Browse for more pictures...
fil: Maghanap ng pics...

en: Click to change the name
fil: I-click para palitan ang pangalan

en: Click to change the password
fil: I-click para palitan ang password

en: Click to change the groups
fil: I-click para palitan ang mga pangkat

en: Picture
fil: Pic

note: bool is unused, just a placeholder so object is the same index for settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->tree->columns->title
en: Name
fil: Pangalan

en: Open
fil: Bukas

en: Images
fil: Mga Larawan

en: No password set
fil: Walang password

en: Set at login
fil: Turingan nasa talaan

en: This user is currently logged in
fil: Isang ito gumagamit nakarehistro

en: The user's home directory is encrypted. To preserve access to the encrypted directory, only the user should change this password.
fil: Encrypted ang bahay o home directory ng user na ito. Para ma-access niya ang encrypted directory, siya lang ang dapat magpalit ng password.

en: Are you sure you want to permanently delete %s and all the files associated with this user?
fil: Gusto mo bang permanenteng ibasura ang %s at lahat ng files ng user na ito?

en: This group is set as %s's primary group
fil: Itinakda ang pangkat na ito na pangunahing pangkat ni %s

en: Are you sure you want to permanently delete %s?
fil: Gusto mo bang permanenteng itapon ang %s?

en: Group Name
fil: Pangalan ng Pangkat

en: Previous instance
fil: Dating instance

en: Next instance
fil: Susunod na instance

en: More options
fil: Iba pang options

en: Import from a file
fil: Mag-import mula sa file

en: Export to a file
fil: I-export sa file

en: Reset to defaults
fil: Ibalik sa defaults

en: Reload %s
fil: I-reload ang %s

en: Settings for %s
fil: Settings para sa %s

en: Select or enter file to export to
fil: Pumili o ilagay ang file kung saan i-e-export

en: Select a JSON file to import
fil: Pumili ng i-import na JSON file

en: Cancel Job
fil: Ikansela ang Print

en: Do you really want to cancel this job?
fil: Gusto mo bang ikansela ang pini-print na ito?

en: Keep Printing
fil: Ituloy ang Pag-Print

en: Do you really want to cancel all jobs?
fil: Gusto mo bang ikansela lahat ng pini-print?

en: Cancel All Jobs
fil: Ikansela Lahat

en: Show
fil: Magparangya

en: Select a date
fil: Pumili ng petsa

en: Select a time
fil: Pumili ng oras

en: Hour
fil: Oras

en: Minute
fil: Minuto

en: Second
fil: Segundo

en: This applet is currently enabled
fil: Aktibo ang applet na ito

en: This desklet is currently enabled
fil: Tumatakbo ang desklet na ito

en: This extension is currently enabled
fil: Tumatakbo ang extension na ito

en: by %s
fil: ni %s

en: This is a system applet. It cannot be removed.
fil: System applet ito, kaya hindi pwede tanggalin.

en: This is a system desklet. It cannot be removed.
fil: System desklet ito, kaya hindi pwede tanggalin.

en: This is a system extension. It cannot be removed.
fil: System extension ito, kaya hindi pwede tanggalin.

en: This applet contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
fil: May function calls ang applet na ito, na puwedeng maging dahilan para pumalya o mag-freeze ang Cinnamon. Kung makaranas ka ng pagpalya o freezing, tanggalin ang applet.

en: This desklet contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
fil: May function calls ang desklet na ito, na puwedeng maging dahilan para pumalya o mag-freeze ang Cinnamon. Kung makaranas ka ng pagpalya o freezing, tanggalin ang desklet.

en: This extension contains function calls that could potentially cause Cinnamon to crash or freeze. If you are experiencing crashes or freezing, please try removing it.
fil: May function calls ang extension na ito, na puwedeng maging dahilan para pumalya o mag-freeze ang Cinnamon. Kung makaranas ka ng pagpalya o freezing, tanggalin ang extension.

en: About
fil: Tungkol dito

en: Extension %s is not compatible with your version of Cinnamon.
fil: Hindi gumagana ang extension na %s sa Cinnamon version mo.

en: There are multiple instances enabled. Are you sure you want to remove all of them?
fil: Hindi lang isa ang tumatakbong ganito. Gusto mo bang tanggalin lahat?

en: Are you sure you want to completely remove %s?
fil: Gusto mo bang tuluyang tanggalin ang %s?

en: This will restore the default set of enabled applets. Are you sure you want to do this?
fil: Gusto mo bang ibalik ang default set ng tumatakbong applets?

en: This will restore the default set of enabled desklets. Are you sure you want to do this?
fil: Gusto mo bang ibalik ang default set ng tumatakbong desklets?

en: This will disable all active extensions. Are you sure you want to do this?
fil: Gusto mo bang ibalik ang default set ng tumatakbong extensions?

en: This will remove all actions. Are you sure you want to do this?
fil: Gusto mo bang tanggalin lahat ng actions?

en: Something went wrong while loading %s. Please make sure you are using the latest version, and then report the issue to its developer.
fil: Pumalya ang pag-load sa %s. Siguraduhing pinakabagong bersiyon ang gamit mo, ulitin ang proseso, at kung pumalya pa rin, magsumbong sa developer.

en: Installed
fil: Naka-install na

en: Install
fil: I-install

en: Update
fil: I-update

en: Sort by
fil: Ayusin ayon sa

en: Popularity
fil: Kasikatan

en: Date
fil: Petsa

en: Upgradable
fil: May upgrade

en: More info
fil: Dagdag impormasyon

en: Refresh
fil: I-refresh

en: Update all
fil: I-update lahat

en: %d update available | %d updates available
fil[0]: May %d update
fil[1]: May %d updates

en: No updates available
fil: Walang updates

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color
fil: I-click ang eyedropper, at i-click ang anumang kulay sa screen para piliin ang kulay na yun

en: Move pointer to the next monitor
fil: Ilipat ang pointer sa susunod na monitor

en: Move pointer to the previous monitor
fil: Ilipat ang pointer sa nakaraang monitor

en: Troubleshooting
fil: Pag-troubleshoot

en: Toggle Looking Glass
fil: I-toggle ang Looking Glass

en: Show the window selection screen
fil: Ipakita ang window selection screen

en: Show the workspace selection screen
fil: Ipakita ang workspace selection screen

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Show desktop
fil: Ipakita ang pook ng likha

en: Cycle through open windows
fil: Mag-cycle sa bukas na windows

en: Cycle backwards through open windows
fil: Mag-cycle pabaliktad sa bukas na windows

en: Cycle through windows from all workspaces
fil: Mag-cycle sa windows mula sa lahat ng workspaces

en: Cycle backwards through windows from all workspaces
fil: Mag-cycle pabaliktad sa bukas na windows mula sa lahat ng workspaces

en: Cycle through open windows of the same application
fil: Mag-cycle sa bukas na windows ng parehong app

en: Cycle backwards through open windows of the same application
fil: Mag-cycle pabaliktad sa bukas na windows ng parehong app

en: Run dialog
fil: Patakbuhin ang dialog

en: Positioning
fil: Puwesto

en: Resize window
fil: I-resize ang window

en: Move window
fil: Ilipat ang window

en: Center window in screen
fil: Igitna ang window sa screen

en: Move window to upper-right
fil: Ilipat ang window sa upper-right

en: Move window to upper-left
fil: Ilipat ang window sa upper-left

en: Move window to lower-right
fil: Ilipat ang window sa lower-right

en: Move window to lower-left
fil: Ilipat ang window sa lower-left

en: Move window to right edge
fil: Ilipat ang window sa right edge

en: Move window to top edge
fil: Ilipat ang window sa top edge

en: Move window to bottom edge
fil: Ilipat ang window sa bottom edge

en: Move window to left edge
fil: Ilipat ang window sa left edge

en: Tiling and Snapping
fil: Tiling at Snapping

en: Push tile left
fil: Itulak ang tile pakaliwa

en: Push tile right
fil: Itulak ang tile pakanan

en: Push tile up
fil: Itulak ang tile pataas

en: Push tile down
fil: Itulak ang tile pababa

en: Move window to new workspace
fil: Ilipat ang window sa bagong workspace

en: Move window to left workspace
fil: Ilipat ang window sa kaliwang workspace

en: Move window to right workspace
fil: Ilipat ang window sa kanang workspace

en: Move window to workspace above
fil: Ilipat ang window sa workspace na nasa itaas

en: Move window to workspace below
fil: Ilipat ang window sa workspace na nasa ibaba

en: Move window to workspace 1
fil: Ilipat ang window sa workspace 1

en: Move window to workspace 2
fil: Ilipat ang window sa workspace 2

en: Move window to workspace 3
fil: Ilipat ang window sa workspace 3

en: Move window to workspace 4
fil: Ilipat ang window sa workspace 4

en: Move window to workspace 5
fil: Ilipat ang window sa workspace 5

en: Move window to workspace 6
fil: Ilipat ang window sa workspace 6

en: Move window to workspace 7
fil: Ilipat ang window sa workspace 7

en: Move window to workspace 8
fil: Ilipat ang window sa workspace 8

en: Move window to workspace 9
fil: Ilipat ang window sa workspace 9

en: Move window to workspace 10
fil: Ilipat ang window sa workspace 10

en: Move window to workspace 11
fil: Ilipat ang window sa workspace 11

en: Move window to workspace 12
fil: Ilipat ang window sa workspace 12

en: Move window to left monitor
fil: Ilipat ang window sa kaliwang monitor

en: Move window to right monitor
fil: Ilipat ang window sa kanang monitor

en: Move window to monitor above
fil: Ilipat ang window sa monitor sa taas

en: Move window to monitor below
fil: Ilipat ang window sa monitor sa baba

en: Maximize window
fil: I-maximize ang dungawan

en: Unmaximize window
fil: I-unmaximize ang window

en: Minimize window
fil: I-minimize ang dungawan

en: Close window
fil: Isara ang dungawan

en: Activate window menu
fil: Buksan ang window menu

en: Raise window
fil: Itaas ang window

en: Lower window
fil: Ibaba ang window

en: Toggle maximization state
fil: I-toggle ang maximization state

en: Toggle fullscreen state
fil: I-toggle ang fullscreen state

en: Toggle shaded state
fil: I-toggle ang shaded state

en: Toggle always on top
fil: I-toggle ang always on top

en: Toggle showing window on all workspaces
fil: I-toggle ang showing window sa lahat ng workspaces

en: Increase opacity
fil: Dagdagan ang opacity

en: Decrease opacity
fil: Bawasan ang opacity

en: Toggle vertical maximization
fil: I-toggle ang patayong maximization

en: Toggle horizontal maximization
fil: I-toggle ang pahalang na maximization

en: Switch to workspace 1
fil: Lumipat sa workspace 1

en: Switch to workspace 2
fil: Lumipat sa workspace 2

en: Switch to workspace 3
fil: Lumipat sa workspace 3

en: Switch to workspace 4
fil: Lumipat sa workspace 4

en: Switch to workspace 5
fil: Lumipat sa workspace 5

en: Switch to workspace 6
fil: Lumipat sa workspace 6

en: Switch to workspace 7
fil: Lumipat sa workspace 7

en: Switch to workspace 8
fil: Lumipat sa workspace 8

en: Switch to workspace 9
fil: Lumipat sa workspace 9

en: Switch to workspace 10
fil: Lumipat sa workspace 10

en: Switch to workspace 11
fil: Lumipat sa workspace 11

en: Switch to workspace 12
fil: Lumipat sa workspace 12

en: Switch to left workspace
fil: Lumipat sa kaliwang workspace

en: Switch to right workspace
fil: Lumipat sa kanang workspace

en: System
fil: Sistema

en: Switch monitor configurations
fil: Magpalit ng monitor configurations

en: Rotate display
fil: I-rotate ang display

en: Increase screen brightness
fil: Iliwanag ang screen

en: Decrease screen brightness
fil: Idilim ang screen

en: Toggle keyboard backlight
fil: I-toggle ang keyboard backlight

en: Increase keyboard backlight level
fil: Iliwanag ang keyboard backlight level

en: Decrease keyboard backlight level
fil: Idilim ang keyboard backlight level

en: Toggle touchpad state
fil: I-toggle ang touchpad state

en: Turn touchpad on
fil: Paganahin ang touchpad

en: Turn touchpad off
fil: Patayin ang touchpad

en: Show power statistics
fil: Ipakita ang power statistics

en: Screenshots and Recording
fil: Screenshots at Recording

en: Take a screenshot of an area
fil: Kumuha ng screenshot ng parte ng screen

en: Copy a screenshot of an area to clipboard
fil: Kopyahin sa clipboard ang screenshot ng bahagi ng screen

en: Take a screenshot
fil: Kumuha ng screenshot

en: Copy a screenshot to clipboard
fil: Kopyahin ang screenshot sa clipboard

en: Take a screenshot of a window
fil: Kumuha ng screenshot ng window

en: Copy a screenshot of a window to clipboard
fil: Kopyahin ang screenshot ng window sa clipboard

en: Toggle recording desktop (must restart Cinnamon)
fil: I-toggle ang recording desktop (dapat i-restart ang Cinnamon)

en: Log out
fil: Mag-log out

en: Shut down
fil: Patayin

en: Lock screen
fil: I-lock ang screen

en: Launch terminal
fil: Buksan ang terminal

en: Launch help browser
fil: Buksan ang help browser

en: Launch calculator
fil: Buksan ang calculator

en: Launch email client
fil: Buksan ang email client

en: Launch web browser
fil: Buksan ang web browser

en: Home folder
fil: Bahay o home folder

en: Sound and Media
fil: Tunog at Media

en: Volume mute (Quiet)
fil: Patayin ang tunog (Tahimik)

en: Volume down (Quiet)
fil: Hinaan ang volume (Tahimik)

en: Volume up (Quiet)
fil: Lakasan ang volume (Tahimik)

en: Volume mute
fil: Patayin ang tunog

en: Volume down
fil: Hinaan ang volume

en: Volume up
fil: Lakasan ang volume

en: Mic mute
fil: Patayin ang mic

en: Launch media player
fil: Buksan ang media player

en: Pause playback
fil: I-pause ang playback

en: Stop playback
fil: Itigil ang playback

en: Previous track
fil: Nakaraang tugtog

en: Next track
fil: Susunod na tugtog

en: Eject
fil: I-eject

en: Rewind
fil: Atras

en: Fast-forward
fil: Abante

en: Repeat
fil: Ulitin

en: Zoom in
fil: I-zoom in

en: Zoom out
fil: I-zoom out

en: Turn screen reader on or off
fil: Buksan o patayin ang screen reader

en: Increase text size
fil: Lakihan ang text

en: Decrease text size
fil: Liitan ang text

en: High contrast on or off
fil: Buksan at patayin ang high contrast

en: This key combination, <b>%(combination)s</b> is currently in use by <b>%(old)s</b>.
fil: Ginagamit na ng <b>%(old)s</b> ang key combo na <b>%(combination)s</b>

en: If you continue, the combination will be reassigned to <b>%(new)s</b>.
fil: Ililipat ang combo sa <b>%(new)s</b>, kung gusto mo talaga.

en: Do you want to continue with this operation?
fil: Gusto mo bang magpatuloy?

note: l10n constants - get them translated here so they use Cinnamon's gettext context
en: Click to set a new accelerator key.
fil: I-click para magtakda ng bagong accelerator key.

en: Press Escape or click again to cancel the operation.
fil: Pindutin ang Esc o i-click muli para kanselahin ang operasyon.

en: Press Backspace to clear the existing keybinding.
fil: Pindutin ang Backspace key upang i-clear ang umiiral na shortcut sa keyboard.

en: Pick an accelerator
fil: Pumili ng aselerador

en: 
    This key combination, '<b>%s</b>' should not be used because it would become impossible to type using this key.
fil: 
    Hindi dapat gamitin ang key combo na '<b>%s</b>' dahil magiging imposibleng mag-type gamit ang key na ito.

en: Please try again using a modifier key such as Control, Alt or Super (Windows key).
fil: Subukan ulit gamit ang modifier key tulad ng Control, Alt o Super (Windows key).

en: Continue only if you are certain this is what you want, otherwise press cancel.
fil: Magpatuloy lang kung sigurado kayo. Kung hindi, piliin ang Cancel.

en: Continue
fil: Magpatuloy

en: Checking dependencies
fil: Tsinetsek ang dependencies

en: Please install: %s
fil: Paki-install ang %s

en: _Cancel
fil: _Ikansela

en: _Open
fil: _Buksan

en: Downloading images:
fil: Dino-download ang pics:

en: An error occurred while trying to access the server. Please try again in a little while.
fil: Nagkaroon ng error habang ina-access ang server. Subukan ulit mamaya.

en: Something went wrong with the spices download. Please try refreshing the list again.
fil: Pumalya ang download ng spices. Subukang i-refresh muli ang listahan.

en: Refreshing the cache
fil: Ni-re-refresh ang cache

en: Installing %s
fil: Nag-i-install ang %s

en: An error occurred during the installation of %s. Please report this incident to its developer.
fil: Pumalya ang pag-install ng %s. Isumbong ito sa developer.

en: Uninstalling %s
fil: Tinatanggal ang %s

en: A problem occurred while removing %s.
fil: Pumalya ang pagtanggal sa %s.

en: 
    
    Details:  %s
fil: 
    
    Mga detalye: %s

en: Add new entry
fil: Magdagdag ng bagong entry

en: Remove selected entry
fil: Tanggalin ang piniling entry

en: Edit selected entry
fil: Baguhin ang piniling entry

en: Move selected entry up
fil: Iakyat ang piniling entry

en: Move selected entry down
fil: Ibaba ang piniling entry

en: Edit entry
fil: Baguhin ang entry

en: Configure accessibility features
fil: I-configure ang accessibility features

en: Large text
fil: Palakihin ang text

en: Configure screen reader
fil: I-configure ang screen reader

en: Enable zoom
fil: Patakbuhin ang zoom

note: Action, Label, Allow phase selection, extra widget type [entry|slider|none], default custom val workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Disabled
fil: Hindi Pinagagana

en: While this modifier is pressed, mouse scrolling will increase or decrease zoom.
fil: Habang pinipindot ang modifier, palalakihin o paliliitin ng mouse scrolling ang pag-zoom.

en: Scroll at screen edges
fil: Mag-scroll sa screen edges

en: Keep cursor centered
fil: Nasa gitna ang cursor

en: Cursor moves with contents
fil: Sabay ang galaw ng cursor sa contents

en: Cursor pushes contents around
fil: Tinutulak ng cursor ang contents

en: Square
fil: Parisukat

en: Horizontal strip
fil: Pahabang strip

en: Vertical strip
fil: Patayong strip

en: Lens shape
fil: Hugis ng lente

en: Full screen
fil: Buong screen

en: Screen position
fil: Puwesto sa screen

en: Enable the on-screen keyboard
fil: Ilabas ang on-screen keyboard

en: At the bottom of the screen
fil: Sa ibaba ng screen

en: At the top of the screen
fil: Sa itaas ng screen

en: Keyboard position
fil: Puwesto ng keyboard

en: A quarter of the screen
fil: 1/4 (one-fourth) ng screen

en: A third of the screen
fil: 1/3 (one third) ng screen

en: Keyboard size
fil: Laki ng keyboard

en: Show the keyboard any time something expects input
fil: Laging ipakita ang keyboard tuwing may dapat i-type

en: Show keyboard only when the user activates it
fil: Ipakita lang ang keyboard kung buksan ng user

en: Use visual indicator on Caps and Num Lock
fil: Gumamit ng visual indicator para sa Caps at Num Lock

en: Use audio indicator on Caps and Num Lock
fil: Gumamit ng tunog para sa Caps at Num Lock

en: Sound to use Caps or Num Lock on
fil: Tunog kung binuksan ang Caps o Num Lock

en: Sound to use Caps or Num Lock off
fil: Tunog kung pinatay ang Caps o Num Lock

en: Event feedback (required for typing assistance alerts)
fil: Event feedback (kailangan para sa typing assistance alerts)

en: Enable visual alerts
fil: Maglabas ng visual alerts

en: Flash the entire monitor
fil: I-flash ang buong monitor

en: Flash the active window
fil: I-flash ang aktibong window

en: Enable audio alerts
fil: Gumamit ng audio alerts

en: Sound to use for window alerts
fil: Tunog para sa window alerts

en: Typing assistance
fil: Tulong sa pag-type

en: Treat a sequence of modifier keys as a combination
fil: Tratuhin na combo (sabay-sabay na tinype) ang sunod-sunod na pag-type sa modifier keys

en: Disable if two modifiers are pressed together
fil: I-disable kung sabay na pinindot ang dalawang modifiers

en: Alert when a modifier key is pressed
fil: Alert kung pinindot ang modifier key

en: Put a delay between when a key is pressed and when it is accepted
fil: Maglagay ng delay sa pagitan ng pagpindot ng key at pagtanggap ng computer sa pinindot mo

en: Alert when a key is pressed
fil: Alert kung may pinindot na key

en: Alert when a key is accepted
fil: Alert kung tinanggap ng computer ang pinindot mo

en: Alert when a key is rejected
fil: Alert kung tinanggihan ng computer ang pinindot mo

en: Short
fil: Maikli

en: Long
fil: Matagal

en: Ignore fast duplicate keypresses
fil: Huwag pansinin ang mabilis na dobleng pagpindot ng key

en: Control the pointer using the keypad
fil: Gamitin ang keypad para ikontrol ang pointer

en: Shorter
fil: Maikli

en: Longer
fil: Mahaba

en: Maximum speed
fil: Pinakamabilis

en: Slower
fil: Mas mabagal

en: Faster
fil: Mas mabilis

en: Trigger a secondary click by holding down the primary button
fil: Diinan ang pindot ng primary button para mag-secondary click

en: Trigger a click when the pointer hovers
fil: Mag-auto click kung saan nakatapat ang pointer

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Small
fil: Maliit

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Large
fil: Malaki

en: Manage your actions
fil: I-manage ang actions mo

en: Manage
fil: I-manage

en: Download
fil: Mag-download

en: Enable
fil: Gamitin

en: Disable
fil: Patayin

en: Installed actions
fil: Naka-install na actions

en: Remove all
fil: Tanggalin lahat

en: Manage Cinnamon applets
fil: I-manage ang Cinnamon applets

en: You can remove specific instances in panel edit mode via the context menu.
fil: Puwede mong tanggalin ang bawat duplicate ng applet na ito habang naka-panel edit mode. I-right click ang panel para buksan ang context menu, kung saan nakalista ang edit mode.

en: Installed applets
fil: Naka-install na applets

en: Reset all
fil: I-reset lahat

en: Previous Panel
fil: Naunang Panel

en: Next Panel
fil: Susunod na panel

en: Solid color
fil: Isang kulay

en: Horizontal gradient
fil: Pahabang gradient

en: Vertical gradient
fil: Patayong gradient

en: No picture
fil: Walang mga larawan

en: Centered
fil: Nakagitna

en: Background color
fil: Kulay ng background

en: Change your desktop's background
fil: Palitan ang desktop background

en: Add Folder
fil: Magdagdag ng Folder

en: Add new folder
fil: Magdagdag ng bagong folder

en: Remove selected folder
fil: Tanggalin ang piniling folder

en: Play backgrounds as a slideshow
fil: Gawing slideshow ang background

en: minutes
fil: minuto

en: Play images in random order
fil: Gawing random ang paglabas ng pics

en: Manage date and time settings
fil: I-manage ang settings ng petsa at oras

en: time, date, calendar, format, network, sync
fil: oras, petsa, kalendaryo, format, network, sync

en: Date & Time
fil: Petsa & Oras

en: Date and Time
fil: Petsa at Oras

en: Manually set date and time
fil: Mano-manong itakda ang petsa at oras

en: Use 24h clock
fil: Gumamit ng orasang 24 oras

en: Display the date
fil: Ipakita ang petsa

en: Display seconds
fil: Ipakita ang mga segundo

en: Use locale default
fil: Gamitin ang locale default

en: Sunday
fil: Linggo

en: Monday
fil: Lunes

en: First day of week
fil: Unang araw ng linggo

en: Region
fil: Bansa

en: City
fil: Lungsod

en: Photos
fil: Pics

en: Select an application for audio CDs
fil: Pumili ng app para sa audio CDs

en: Select an application for video DVDs
fil: Pumili ng app para sa video DVDs

en: Select an application to run when a music player is connected
fil: Pumili ng app na bubukas kung may nakakonektang music player

en: Select an application to run when a camera is connected
fil: Pumili ng app na bubukas kung may nakakonektang camera

en: Select an application for software CDs
fil: Pumili ng app para sa software CDs

en: Command-line option for your terminal to execute a passed-in command.
fil: Command-line option para patakbuhin ng terminal ang passed-in command.

en: Ask what to do
fil: Tanungin kung ano ang dapat gawin

en: Open folder
fil: Buksan ang folder

en: Do nothing
fil: Ibalewala

en: Other Media
fil: Ibang Media

en: Select how other media should be handled
fil: Piliin kung paano dapat i-handle ang ibang media

en: Preferred Applications
fil: Gustong Apps

en: Preferred applications
fil: Gustong apps

en: Arguments
fil: Mga Argumento

en: Prompt or start programs on media insertion
fil: Maglabas ng prompt o magbukas ng app pagkakonekta ng device

note: FIXMEEEEEEEE??
en: _Other Media...
fil: _Iba PangMedia...

en: Manage your Cinnamon desklets
fil: I-manage ang Cinnamon desklets

en: You can remove specific instances from the desktop via that desklet's context menu
fil: Puwede mong tanggalin ang bawat duplicate ng desklet na ito gamit ang context menu nito. I-right click ang desklet.

en: No decoration
fil: Walang dekorasyon

en: Border only
fil: Border lang

en: Border and header
fil: Border at header

en: Decoration of desklets
fil: Dekorasyon ng desklets

en: Note: Some desklets require the border/header to be always present
fil: Paalala: Para sa ilang desklets, dapat laging may border/header

en: Such requirements override the settings selected here
fil: Hindi sila sumusunod sa settings na nandito

en: Snap desklets to grid
fil: I-snap ang desklets sa grid

en: Width of desklet snap grid
fil: Lapad ng desklet snap grid

en: Lock desklets in their current position
fil: I-lock ang desklets sa puwesto nila ngayon

en: Installed desklets
fil: Naka-install na desklets

en: Manage your desktop icons
fil: I-manage ang desktop icons

en: desktop, home, button, trash
fil: desktop, bahay, button, basurahan

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->show-desktop->description
en: Desktop
fil: Pook ng Likha

en: Manage display settings
fil: I-manage ang display settings

en: Disable automatic screen rotation
fil: Patayin ang awtomatikong screen rotation

en: Select this option to disable automatic screen rotation on hardware equipped with supported accelerometers.
fil: Piliin ito para hindi awtomatikong umikot ang screen sa hardware na may suportadong accelerometers.

en: Enable fractional scaling controls (experimental)
fil: Gamitin ang fractional scaling controls (experimental)

en: Select this option to display additional layout controls for per-monitor scaling.
fil: Piliin ito para lumabas ang dagdag na layout controls para sa per-monitor scaling.

en: Control Cinnamon visual effects.
fil: Ikontrol ang Cinnamon visual effects.

en: Desktop and window effects
fil: Desktop at window effects

en: Effects on dialog boxes
fil: Effects sa dialog boxes

en: Effects on menus
fil: Effects sa menus

en: Fade effect on Cinnamon scrollboxes (like the Menu application list)
fil: Fade effect sa Cinnamon scrollboxes (tulad ng Menu application list)

note: MAPPING WINDOWS CLOSING WINDOWS MINIMIZING WINDOWS grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- grouped-windo
en: None
fil: Wala

en: Traditional
fil: Tradisyunal

en: New windows or unminimizing existing ones
fil: Bagong windows o unminimize ang bukas na windows

en: Closing windows
fil: Pagsara ng windows

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->launcher-animation- effect->options
en: Fade
fil: Kupas

en: Minimizing windows
fil: Pag-minimize ng windows

note: MAXIMIZING/TILING WINDOWS
en: Resizing and tiling windows
fil: Pag-resize at pag-tile ng windows

en: Window animation speed
fil: Bilis ng window animation

en: Manage your Cinnamon extensions
fil: I-manage ang Cinnamon extensions

en: Extensions
fil: Mga Extension

en: Installed extensions
fil: Naka-install na extensions

en: Disable all
fil: Patayin lahat

en: Configure system fonts
fil: I-configure ang system fonts

en: font, size, small, large
fil: font, laki, maliit, malaki

en: Font Selection
fil: Pumili ng Font

en: Slight
fil: Bahagya

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Medium
fil: Katamtaman

en: Full
fil: Buo

en: Vertical RGB
fil: Patayong RGB

en: Vertical BGR
fil: Patayong BGR

en: Hinting allows for producing clear, legible text on screen.
fil: Dahil sa hinting, malinaw at nababasa ang text sa screen.

en: Antialiasing makes on screen text smoother and easier to read
fil: Dahil sa antialiasing, smooth at madaling basahin ang on screen text.

en: The order of subpixel elements on an LCD screen, only used when antialiasing is set to 'rgba'
fil: Ayos ng subpixel elements sa LCD screen, ginagamit lang kung naka-'rgba' ang antialiasing

en: logging, click
fil: Nirerehistro, klik

en: Disable compositing for full-screen windows
fil: Patayin ang compositing para sa full-screen windows

en: Select this option to let full-screen applications skip the compositing manager and run at maximum speed. Unselect it if you're experiencing screen-tearing in full screen mode.
fil: Piliin para laktawan ng full-screen apps ang compositing manager at para gumana sila sa pinakamabilis na takbo. Huwag piliin kung may screen-tearing sa full screen mode.

en: Enable timer when logging out or shutting down
fil: Aktibahin hronometrahisto upang umalis o lukubin

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->delay->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->fade-delay->units
en: seconds
fil: segundo ang

en: Restart Cinnamon when it uses too much memory
fil: I-restart ang Cinnamon kung labis ang gamit nitong memory

en: Check frequency
fil: Itsek ang frequency

en: Make window fullscreen
fil: Gawing fullscreen ang window

en: Exit window fullscreen
fil: Umalis sa fullscreen

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Play / Pause
fil: I-toggle ang Play / Pause

en: Zoom desktop in
fil: I-zoom in ang desktop

en: Zoom desktop out
fil: I-zoom out ang desktop

en: Run a command
fil: Magpatakbo ng command

en: Trigger at gesture start
fil: I-trigger sa simula ng gesture

en: Trigger at gesture end
fil: I-trigger sa dulo ng gesture

en: Manage touch gestures
fil: I-manage ang touch gestures

en: Check again
fil: Muling itsek

en: Swipe
fil: I-swipe

en: Swipe with 2 fingers
fil: I-swipe ng 2 daliri

en: Touchscreen only
fil: Touchscreen lang

en: Swipe with 3 fingers
fil: I-swipe ng 3 daliri

en: Swipe with 4 fingers
fil: I-swipe ng 4 daliri

en: Swipe with 5 fingers
fil: I-swipe ng 5 daliri

en: Pinch
fil: Kurot

en: Pinch with %d fingers
fil: Kurotin ng %d daliri

en: Pinch with 5 fingers
fil: Kurutin ng 5 daliri

en: Tap
fil: I-tap

en: Enable gestures
fil: Paganahin ang gestures

en: In percentage of the touch surface
fil: Sa porsyento ng touch surface

en: The touchegg package must be installed for gesture support.
fil: Dapat naka-install ang touchegg package para sa gesture support.

en: Gestures are disabled
fil: Patay ang gestures

en: The Touchegg service is not running
fil: Hindi tumatakbo ang Touchegg service

en: Up
fil: Taas

en: Down
fil: Baba

en: In
fil: Paloob

en: Out
fil: Palabas

en: Tap with %d fingers
fil: I-tap ng %d daliri

en: Enter a command
fil: Maglagay ng command

en: Less
fil: Kaunti

en: Manage hotcorner settings
fil: I-manage ang hotcorner settings

en: Show all workspaces
fil: Ipakita ang lahat ng workspaces

note: Expo
en: Show all windows
fil: Ipakita ang lahat ng windows

en: Enable this corner
fil: Buksan ang corner na ito

en: Type a command...
fil: Mag-type ng command...

en: Unknown size
fil: Hindi alam ang laki

en: Unknown CPU
fil: Hindi kilala ang CPU

en: Display system information
fil: Ipakita ang system information

en: Upload system information
fil: I-upload ang system information

en: No personal information included
fil: Walang kasamang personal information

en: Copy to clipboard
fil: Kopyahin sa clipboard

en: Manage keyboard settings and shortcuts
fil: I-manage ang keyboard settings at shortcuts

en: Enable key repeat
fil: Buksan ang key repeat

en: Repeat speed:
fil: Bilis ng repeat:

en: Slow
fil: Mabagal

en: Fast
fil: Mabilis

en: Blink speed:
fil: Bilis ng blink:

en: To edit a keyboard binding, click it and press the new keys, or press backspace to clear it.
fil: Para palitan ang keyboard binding, i-click ito at pindutin ang bagong keys, o pindutin ang backspace para tanggalin ito.

note: Text entry search field
en: Type to search shortcuts
fil: Mag-type para maghanap ng shortcuts

en: Press Escape to cancel the search.
fil: Pindutin ang Escape para ikansela ang paghahanap.

en: Click to search by accelerator
fil: I-click para maghanap gamit ang accelerator

en: Add custom shortcut
fil: Magdagdag ng custom shortcut

en: Remove custom shortcut
fil: Tanggalin ang custom shortcut

en: Categories
fil: Mga Kategorya

en: Reset to default
fil: Ibalik sa default

en: Select a file
fil: Pumili ng file

en: Control mouse and touchpad settings
fil: Kontrolin ang mouse at touchpad settings

en: Mouse and Touchpad
fil: Mouse at Touchpad

en: Left handed (mouse buttons inverted)
fil: Kaliwete (baliktad ang mouse buttons)

en: Reverse scrolling direction
fil: Reverse scrolling direction (macOS)

en: Show position of pointer when the Control key is pressed
fil: Ipakita ang puwesto ng pointer kung pinindot ang Control key

en: Emulate middle click by clicking both left and right buttons
fil: Mag-middle click gamit ang sabay na pagpindot sa left at right buttons

en: Paste the current selection when middle-click is pressed
fil: I-paste ang current selection kung pinindot ang middle-click

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->button-width->units settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner-number->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->units photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->units
en: pixels
fil: mga pixel

en: Pointer size and speed
fil: Laki at bilis ng pointer

en: Size
fil: Laki

en: Smaller
fil: Mas maliit

en: Larger
fil: Mas malaki

en: Speed
fil: Bilis

en: Constant
fil: Hindi nagbabago

en: Adaptive
fil: Nagbabago (Adaptive)

en: Enabled
fil: Gumagana

en: Disabled when a mouse is attached
fil: Patayin kung nakakabit ang mouse

en: Touchpad is
fil: Ang touchpad ay

en: Tap to click
fil: I-tap para i-click

en: Disable touchpad while typing
fil: Patayin ang touchpad habang nagta-type

en: Virtual button areas along bottom of touchpad
fil: Virtual button areas sa ibaba ng touchpad

en: Use multiple fingers for right and middle click
fil: Gumamit ng maraming daliri para sa right at middle click

en: Success!
fil: Tagumpay!

en: Reduce exposure to blue light
fil: Bawasan ang exposure sa blue light

en: redshift, color, blue, light, filter, temperature
fil: redshift, color, blue, light, filter, temperatura

en: Enable night light
fil: Buksan ang night light

en: This feature makes the screen color warmer in the evening and during the night. By reducing blue light, it can prevent eye strain, headaches and improve sleep quality.
fil: Ginagawa nitong mas mainit ang kulay ng screen mula dapithapon at buong gabi. Makakatulong ang pagbawas ng blue light na maiwasan ang eye strain, hilo, at mapabuti ang kalidad ng tulog.

en: Color temperature
fil: Temperatura ng kulay

en: Click to preview
fil: I-click para i-preview

en: Automatic
fil: Awtomatiko

en: Specify start and end times
fil: Itakda ang oras ng simula at wakas

en: Schedule
fil: Iskedyul

en: to
fil: sa

en: Primary monitor
fil: Pangunahing monitor

en: Active monitor
fil: Aktibong monitor

en: The monitor specified below
fil: Monitor na tinukoy sa baba

en: Enable notifications
fil: Magpakita ng notifications

en: Remove notifications after their timeout is reached
fil: Tanggalin ang notifications matapos ang timeout

en: Show notifications on the bottom side of the screen
fil: Ipakita ang notifications sa bottom side ng screen

en: Monitor to use for displaying notifications
fil: Monitor kung saan ipapakita ang notifications

en: Display notifications over fullscreen windows
fil: Magpakita ng notifications sa ibabaw ng fullscreen windows

en: Notification duration
fil: Tagal ng notification

en: Display a test notification
fil: Magpakita ng test notification

en: Show media keys OSD
fil: Ipakita ang media keys OSD

en: Panel height:
fil: Tangkad ng panel:

en: Left Zone
fil: Kaliwang Zone

en: Right Zone
fil: Kanang Zone

en: Panel width:
fil: Haba ng panel:

en: Top Zone
fil: Itaas na Zone:

en: Bottom Zone
fil: Ibabang Zone

en: Auto hide panel
fil: Awtomatikong itago ang panel

en: Always show panel
fil: Laging ipakita ang panel

en: Intelligently hide panel
fil: Itago nang intelligently ang panel

en: Auto-hide panel
fil: Auto itago ang panel

en: Show delay
fil: Ipakita ang delay

en: Hide delay
fil: Itago ang delay

en: Customize
fil: I-customize

en: Panel appearance
fil: Itsura ng panel

en: Allow theme to determine font size
fil: Payagan ang theme na itakda ang font size

en: Scale to panel size exactly
fil: Eksaktong i-scale sa laki ng panel

en: Scale to panel size optimally
fil: I-scale optimally sa laki ng panel

en: Colored icon size
fil: Laki ng colored icon

en: Symbolic icon size
fil: Laki ng symbolic icon

en: Manage Cinnamon panel settings
fil: I-manage ang Cinnamon panel settings

en: panel, height, bottom, top, autohide, size, layout
fil: panel, tangkad, ibaba, itaas, autohide, laki, layout

en: Previous panel
fil: Nakaraang panel

en: Next panel
fil: Susunod na panel

en: Add new panel
fil: Magdagdag ng bagong panel

en: Allow the pointer to pass through the edges of panels
fil: Payagan ang pointer na dumaan sa dulo ng panels

en: Shut down immediately
fil: Patayin agad

en: 30 seconds
fil: 30 segundo

en: 60 seconds
fil: 60 segundo

en: 90 seconds
fil: 90 segundo

en: 2 minutes
fil: 2 minuto

en: 5 minutes
fil: 5 minuto

en: 10 minutes
fil: 10 minuto

en: 15 minutes
fil: 15 minuto

en: 30 minutes
fil: 30 minuto

en: 45 minutes
fil: 45 minuto

en: 1 hour
fil: 1 oras

en: 2 hours
fil: 2 oras

en: 3 hours
fil: 3 oras

en: Never
fil: Hindi kailanman

en: Unknown time
fil: Hindi alam na oras

en: hours
fil: oras

en: Manage power settings
fil: I-manage ang power settings

en: power, suspend, hibernate, laptop, desktop, brightness, screensaver
fil: power, suspend, hibernate, laptop, desktop, liwanag, screensaver

en: On A/C power
fil: Nakasaksak (A/C power)

en: On battery power
fil: Nakabaterya

en: Turn off the screen when inactive for
fil: Patayin ang screen kung hindi ginagamit ng

en: Suspend when inactive for
fil: Isuspende kung hindi ginagamit ng

en: When the lid is closed
fil: Kung binaba ang takip

en: When the power button is pressed
fil: Kung pinindot ang power button

en: Perform lid-closed action even with external monitors attached
fil: Gawin ang aksyon pag binaba ang takip kahit may nakakabit na monitor

en: When the battery is critically low
fil: Kung critically low ang baterya

en: Enable Hybrid Sleep
fil: Gumamit ng Hybrid Sleep

en: Replaces Suspend with Hybrid Sleep
fil: Papalitan ng Hybrid Sleep ang Suspend

en: Enable Hibernate after suspend
fil: Mag-hibernate matapos ang pagsuspende

en: First suspend the machine and hibernate it after a certain amount of time.
fil: Isusupende muna ang computer. Makalipas ang ilang minuto, iha-hibernate ito,

en: Power mode controls the power usage of your computer. It can impact performance, battery life and fan noise.
fil: Kinokontrol ng power mode ang paggamit sa kuryente ng computer mo. Pwede itong makaapekto sa performance, buhay ng baterya, at ingay ng fan.

en: Batteries
fil: Mga Baterya

en: Screen brightness
fil: Liwanag ng screen

en: On battery, dim screen when inactive
fil: Kung nakabaterya, idilim ang screen kung hindi ginagamit ang computer

en: Brightness level when inactive
fil: Brightness level kung hindi ginagamit ang computer

en: Dim screen after inactive for
fil: Idilim ang screen kung hindi ginagamit ang computer matapos ang

en: Backlight brightness
fil: Liwanag ng backlight

en: For wireless keyboard
fil: Para sa wireless keyboard

en: For wireless mouse
fil: Para sa wireless mouse

en: For other connected devices
fil: Para sa ibang nakakonektang devices

en: Caution low UPS, %s remaining
fil: Babala: Mababa ang UPS, %s na lang natitira

en: Using UPS power - %s remaining
fil: Ginagamit ang UPS power, %s natitira

en: Caution low UPS
fil: Babala: Mababa ang UPS

en: Using UPS power
fil: Ginagamit ang UPS power

en: Charging - %s until fully charged
fil: Nakasaksak - %s hanggang fully charged

en: Caution low battery, %s remaining
fil: Babala: Mababa ang baterya, %s natitira

en: Using battery power - %s remaining
fil: Nakabaterya - %s natitira

en: Not discharging
fil: Hindi nagdi-discharge

en: Charging - fully charged
fil: Nakasaksak - Fully charged na

en: Empty
fil: Walang laman

en: Battery
fil: Baterya

en: Ask
fil: Tanungin

en: Remember recently accessed files
fil: Tandaan ang recently accessed files

en: Never forget old files
fil: Huwag kalimutan ang lumang files

en: Number of days to remember old files
fil: Bilang ng araw para tandaan ang lumang files

en: Check connectivity
fil: Itsek ang koneksyon

en: Check that network connections can reach the Internet. This makes it possible to detect captive portals, but also generates periodic network traffic.
fil: Itsek na nakakakonekta ka sa Internet. Pwede nitong ma-detect ang captive portals, pero lumilikha rin ng periodic network traffic.

en: Lock immediately
fil: I-lock agad

en: 2 seconds
fil: 2 segundo

en: 5 seconds
fil: 5 segundo

en: 10 seconds
fil: 10 segundo

en: 15 seconds
fil: 15 segundo

en: 1 minute
fil: 1 minuto

en: 3 minutes
fil: 3 minuto

en: Manage screen lock settings
fil: I-manage ang screen lock settings

en: screensaver, lock, away, message
fil: screensaver, lock, away, mensahe

en: Delay before starting the screensaver
fil: Delay bago simulan ang screensaver

en: This option defines the amount of time to wait before starting the screensaver, when the computer is not being used
fil: Itinatakda nito ang oras bago magsisimula ang screensaver, kung kailan hindi ginagamit ang computer

en: Lock the computer when put to sleep
fil: I-lock ang computer kung naka-suspende

en: Enable this option to require a password when the computer wakes up from suspend
fil: Kailangan ng password pagkabukas ng computer mula sa pagsuspende

en: Lock the computer after the screensaver starts
fil: I-lock ang computer matapos magsimula ang screensaver

en: Enable this option to require a password when the screen turns itself off, or when the screensaver activates after a period of inactivity
fil: Iutos na kailangan ang password para magamit ang computer kung mamatay ang screen, o tumakbo ang screensaver matapos ang ilang sandaling hindi ginagamit ang computer.

en: Delay before locking
fil: Delay bago i-lock

en: This option defines the amount of time to wait before locking the screen, after showing the screensaver or after turning off the screen
fil: Itinatakda nito ang tagal bago i-lock ang screen, matapos ipakita ang screensave o matapos patayin ang screen

en: Always show the clock
fil: Laging ipakita ang orasan

en: Show the clock on the wallpaper instead of just on the unlock screen
fil: Ipakita ang orasan sa wallpaper imbes na sa unlock screen lang

en: Use a custom date and time format
fil: Gumamit ng custom date and time format

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->description
en: Show information on date format syntax
fil: Magpakita ng impormasyon tungol sa date format syntax

en: Time Font
fil: Font ng Oras

en: Date Font
fil: Font ng Petsa

en: Show this message when the screen is locked
fil: Ipakita ang mensahe kung naka-lock ang screen

en: This is the default message displayed on your lock screen
fil: Para ito sa default message na nasa lock screen mo

en: Ask for a custom message when locking the screen from the menu
fil: Humingi ng custom message kung ila-lock ang screen mula sa menu

en: This option allows you to type a message each time you lock the screen from the menu
fil: Pinapayagan ka nito na mag-type ng mensahe tuwing ila-lock mo ang screen sa menu

en: Allow keyboard shortcuts
fil: Payagan ang keyboard shortcuts

en: Allow shortcuts like volume-control and media keys to be used on the lock screen
fil: Payagang gamitin sa lock screen ang shortcuts tulad ng volume-control at media keys

en: Show media player controls
fil: Ipakita ang media player controls

en: For compatible players, show playback controls while media is playing
fil: Para sa compatible players, ipakita ang playback controls habang may tumutugtog

en: Show album art
fil: Ipakita ang album art

en: If available, show album art while media is playing
fil: Kung meron, ipakita ang album art habang may tumutugtog

en: Show info panel
fil: Ipakita ang info panel

en: Show the number of missed notifications and the battery status
fil: Iapkita ang bilang ng hindi nakitang notifications at ang battery status

en: Allow floating clock and album art widgets
fil: Payagan ang floating clock at album art widgets

en: When the default screensaver is active, allow the clock and album art widgets to float around randomly
fil: Kung aktibo ang default screensaver, payagan ang clock at album art widgets na lumutang randomly

en: Starting Cinnamon
fil: Nagsisimula ang Cinnamon

en: Leaving Cinnamon
fil: Umaalis ng Cinnamon

en: Switching workspace
fil: Nagpapalit ng workspace

en: Opening new windows
fil: Pagbukas ng bagong windows

en: Maximizing windows
fil: Pag-maximize ng windows

en: Unmaximizing windows
fil: Pag-unmaximize ng windows

en: Tiling and snapping windows
fil: Pag-tile at pag-snap ng windows

en: Inserting a device
fil: Pagkonek ng device

en: Removing a device
fil: Pagtanggal ng device

en: Showing notifications
fil: Paglabas ng notifications

en: Changing the sound volume
fil: Baguhin ang sound volume

en: Softer
fil: Mas mahina

en: Louder
fil: Mas malakas

en: Muted
fil: Walang tunog

en: Click to unmute
fil: I-click para i-unmute

en: Click to mute
fil: I-click para i-mute

en: Balance
fil: Balanse

en: Rear
fil: Rear (Likod)

en: Front
fil: Front (Harap)

en: Soft
fil: Mahina

en: Loud
fil: Malakas

en: Test sound
fil: I-test ang tunog

en: Manage sound settings
fil: I-manage ang sound settings

en: sound, media, music, speakers, audio, microphone, headphone
fil: tunog, media, musika, speakers, audio, microphone, headphone

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Sound
fil: Tunog

en: Allow the volume to exceed 100%, with reduced sound quality.
fil: Payagang sumobra ng 100% ang volume, pero bababa ang kalidad ng tunog

en: No inputs sources are currently available.
fil: Walang input sources

en: Sounds
fil: Mga Tunog

en: Sounds Volume
fil: Volume ng Tunog

en: No application is currently playing or recording audio.
fil: Walang app na nagpapatugtog o nagre-record

en: Manage your startup applications
fil: I-manage ang startup apps

en: Unavailable
fil: Hindi available

en: No description
fil: Walang description

en: No name
fil: Walang pangalan

en: Run now
fil: Patakbuhin na

en: Could not execute '%s'
    %s
fil: Hindi masimulan ang '%s'
    %s

en: Choose application
fil: Pumili ng app

en: Add Startup Program
fil: Magdagdag ng Startup App

en: Edit Startup Program
fil: Mag-edit ng Startup App

en: Save
fil: I-save

en: Browse...
fil: Hanapin...

en: Comment
fil: Kumento

en: The startup command cannot be empty
fil: Hindi puwedeng walang laman ang startup command

en: The startup command is not valid
fil: Hindi valid ang startup command

en: Select Command
fil: Pumili ng Command

en: Search Applications...
fil: Maghanap ng App...

en: Add Application
fil: Magdagdag ng App

en: Manage themes to change how your desktop looks
fil: I-manage ang themes para palitan ang itsura ng desktop mo

en: Themes
fil: Mga Tema

en: Icons
fil: Mga Icon

en: Simplified settings...
fil: Pinasimpleng settings...

en: Add/Remove
fil: Magdagdag/Magtanggal

en: Let applications decide
fil: Hayaan ang app na magpasya

en: Prefer dark mode
fil: Piliin ang dark mode

en: Prefer light mode
fil: Piliin ang light mode

en: This setting only affects applications which support dark mode
fil: Apps lang na may dark mode ang apektado nito

en: Show icons in menus
fil: Ipakita ang icons sa menus

en: Show icons on buttons
fil: Ipakita ang mga icon sa mga pindutan

note: Translators: The 'trough' is the part of the scrollbar that the 'handle' rides in.  This setting determines whether clicking in that trough somewhere jumps directly to the new position, or if it only scrolls towards it.
en: Jump to position when clicking in a trough
fil: Tumalon ng puwesto kung nagki-click sa trough

en: Use overlay scroll bars
fil: Gumamit ng overlay scroll bars

en: Override the current theme's scrollbar width
fil: Huwag sundin ang scrollbar width ng theme ngayon

en: Changes may not apply to already-running programs, and may not affect all applications.
fil: Puwedeng hindi mabago ang mga tumatakbo nang apps at lahat ng apps

en: Change your user preferences and password
fil: Palitan ang user preferences at password

en: user, account, information, details, password
fil: user, account, impormasyon, detalye, password

en: Click to change your picture
fil: I-click upang baguhin ang iyong mga imahe

en: Take a photo...
fil: Kumuha ng larawan...

en: Click to change your name
fil: I-click para palitan ang pangalan mo

en: Click to change your password
fil: I-click para palitan ang password mo

en: Current password
fil: Tamang password

en: Wrong password
fil: Maling password

en: Manage window preferences
fil: I-manage ang window preferences

en: Toggle Shade
fil: I-toggle ang Shade

en: Toggle Maximize
fil: I-toggle ang Maximize

en: Toggle Maximize Horizontally
fil: I-toggle ang Maximize Horizontally

en: Toggle Maximize Vertically
fil: I-toggle ang Maximize Vertically

en: Toggle on all workspaces
fil: I-toggle sa lahat ng workspaces

en: Lower
fil: Mas mababa

en: Action on title bar double-click
fil: Action sa pag-double-click ng title bar

en: Action on title bar middle-click
fil: Action sa pag-middle-click ng title bar

en: Action on title bar right-click
fil: Action sa pag-right-click ng title bar

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->options
en: Nothing
fil: Wala

en: Shade and unshade
fil: Shade at unshade

en: Adjust opacity
fil: Baguhin ang opacity

en: Action on title bar with mouse scroll
fil: Action sa pag-mouse scroll sa title bar

en: The window focus mode indicates how windows are activated. It has three possible values; "click" means windows must be clicked in order to focus them, "sloppy" means windows are focused when the mouse enters the window, and "mouse" means windows are focused when the mouse enters the window and unfocused when the mouse leaves the window.
fil: Itinuturo ng window focus mode kung paano lumalabas ang window. May 3 itong posibleng values: "Click" - dapat i-click ang window para mag-focus sa kanila, "sloppy" - lumilipat ang focus sa window kung pumasok dito ang mouse, at "mouse" - lumilipat ang focus sa window kung pumasok dito ang mouse pero nawawala ang focus kung umalis ang mouse sa window

en: Automatically raise focused windows
fil: Awtomatikong itaas ang focused windows

en: Bring windows which require attention to the current workspace
fil: Ilipat sa nakabukas na workspace ang windows na kailangan ng atensyon

note: It's weird to show a combo for two items. For now this is simpler to explain as a switch...
en: Give focus to new windows launched from a terminal
fil: I-focus ang new windows na sinimulan mula sa terminal

en: Normally, all windows created by the user are given initial focus. This controls whether or not to include programs launched from a terminal.
fil: Normal na bigyang initial focus ang lahat ng windows na binuksan ng user. Kinokontrol nito kung kasama ang apps na binuksan mula sa terminal.

note: ######
en: Attach dialog windows to the parent window
fil: Ikabit ang dialog windows sa parent window

en: Moving and Resizing Windows
fil: Paglipat at Pag-resize ng Windows

en: Center
fil: Gitna

en: Location of newly opened windows
fil: Puwesto ng bagong bukas na windows

en: Special key to move and resize windows
fil: Special key para ilipat at i-resize ang windows

en: While the special key is pressed, windows can be dragged with the left mouse button and resized with the right mouse button.
fil: Habang pinipindot ang special key, puwedeng ilipat ang windows gamit ang left mouse button, at puwede silang i-resize gamit ang right mouse button.

en: Narrower
fil: Mas makipot

en: Wider
fil: Mas malawak

en: This adjusts the width of that portion of the window border used for resizing.
fil: Ina-adjust nito ang lapad ng bahagi ng window border na ginagamit sa pagresize.

en: Icons only
fil: Mga icon lamang

en: Thumbnails only
fil: Thumbnails lang

en: Icons and thumbnails
fil: Icons at thumbnails

en: Icons and window preview
fil: Icons at window preview

en: Window preview (no icons)
fil: Window preview (walang icons)

en: Display the alt-tab switcher on the primary monitor instead of the active one
fil: Lalabas ang alt-tab switcher sa primary monitor sa halip na sa aktibong monitor

en: Move minimized windows to the end of the alt-tab switcher
fil: Ilipat ang minimized windows sa dulo ng alt-tab switcher

en: Delay before displaying the alt-tab switcher
fil: Delay bago ipakita ang alt-tab switcher

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-all- workspaces->description
en: Show windows from all workspaces
fil: Ipakita ang lahat ng window sa lahat ng workspaces

en: Warp mouse pointer to the new focused window
fil: I-warp ang mouse pointer sa bagong focused window

en: Maximize, instead of tile, when dragging a window to the top edge
fil: I-maximize, huwag i-tile, pag hinila ang window sa top edge

en: Manage workspace preferences
fil: I-manage ang workspace preferences

en: Enable workspace OSD
fil: Gamitin ang workspace OSD

en: Allow cycling through workspaces
fil: Payagan ang pag-ikot sa workspaces

en: Only use workspaces on primary monitor (requires Cinnamon restart)
fil: Gumamit lang ng workspaces sa primary monitor (kailangan i-restart ang Cinnamon)

en: Display Expo view as a grid
fil: Ipakita ang Expo view bilang grid

en: _Both
fil: _Pareho

en: _Horizontal
fil: _Pahaba

en: _Vertical
fil: _Patayo

en: Cinnamon just crashed
fil: Pumalya ang Cinnamon

en: Disable downloaded applets, desklets and extensions
fil: Patayin ang dinownload na applets, desklets, at extensions

en: You are currently running in fallback mode.
fil: Nasa fallback mode ka ngayon.

en: If you suspect the source of the crash is a local extension, applet or desklet, you can disable downloaded add-ons using the checkbox below.
fil: Pwede mong patayin ang local extension, applet, o desklet na sa tingin mo ang nagdulot ng pagpalya.

en: Do you want to restart Cinnamon?
fil: Gusto mo bang i-restart ang Cinnamon?

en: Version %s (%s)
fil: Bersiyon %s (%s)

en: Version %s
fil: Bersiyon %s

en: Updated on %s
fil: In-update noong %s

en: About %s
fil: Tungkol sa %s

en: the type of the Spice
fil: uri ng Spice

en: the UUID of the Spice
fil: UUID ng Spice

en: Unable to locate %s %s
fil: Hindi mahanap ang %s %s

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->content-places->title
en: Places
fil: Mga Lugar

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->overlay-key->description
en: Keyboard shortcut to open and close the menu
fil: Keyboard shortcut para buksan at isara ang menu

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-custom->description
en: Use a custom icon and label
fil: Gumamit ng custom icon at label

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-icon-size->description
en: Icon size
fil: Laki ng icon

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-label->description
en: Text
fil: Tekstong

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->category-hover->description
en: Change categories on hover
fil: Palitan ang categories sa pag-hover

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-autoscroll->description
en: Enable autoscrolling in application list
fil: Gumamit ng autoscrolling sa application list

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->force-show-panel->description
en: Force the panel to be visible when opening the menu
fil: Piliting ipakita ang panel kung bubuksan ang menu

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->force-show-panel->tooltip
en: Opening the menu will also show the main panel (which may be auto-hidden).
fil: Kapag binuksan ang menu, lalabas din ang main panel (kahit na auto-hidden).

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Open the menu when I move my mouse over it
fil: Buksan ang menu kung ilagay mo ang mouse dito

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->tooltip
en: Enable opening the menu when the mouse enters the applet
fil: Ilabas ang menu kung pumasok ang mouse sa applet

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-delay->tooltip
en: Delay before the menu opens when hovered
fil: Delay mula sa pag-hover bago magbukas ang menu

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->description
en: Use menu animations
fil: Gumamit ng menu animations

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-animation->tooltip
en: Allow the menu to animate on open and close
fil: Payagan ang menu na mag-animate sa pagbukas at pagsara

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->description
en: Open the menu editor
fil: Buksan ang menu editor

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->menu-editor-button->tooltip
en: Press this button to customize your menu entries.
fil: Pindutin ang button para i-customize ang menu entries mo.

note: menu@cinnamon.org->settings-schema.json->reset-menu-size- button->description
en: Restore the menu to its original size
fil: Ibalik ang menu sa orihinal na laki

note: xapp-status@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet which hosts all the system tray icons for applications which use XAppStatusIcons
fil: Applet ng system tray icons para sa apps na gumagamit ng XAppStatusIcons

note: sound@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to control sound and music
fil: Cinnamon applet para ikontrol ang tunog at tugtog

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->playerControl->description
en: Control Players
fil: Ikontrol ang Players

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->extendedPlayerControl->description
en: Show Loop and Shuffle controls
fil: Ipakita ang Loop at Shuffle controls

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description network@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show menu
fil: Ipakita ang menu

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the sound applet menu.
fil: Itakda keybinding(s) para ipakita ang sound applet menu.

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->alwaysShowMuteInput->description
en: Always show input switch
fil: Laging ipakita ang input switch

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->alwaysShowMuteInput->tooltip
en: Always show the 'Mute input' switch in the context menu.
fil: Laging ipakita ang 'Mute input' switch sa context menu.

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showtrack->description
en: Show song information on the panel
fil: Ipakita ang impormasyon tungkol sa awit sa panel

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->units
en: characters
fil: karakter

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->truncatetext->description
en: Limit song information to
fil: Limitahan ang impormasyon ng awit sa

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute
fil: I-toggle ang Mute

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute output
fil: I-toggle ang mute output

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->options sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleShiftClickAction->options
en: Toggle Mute input
fil: I-toggle ang mute input

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->middleClickAction->description
en: Action on middle click
fil: Aksyon sa pag-middle click

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->middleShiftClickAction->description
en: Action on shift+middle click
fil: Aksyon sa pag-shift+middle click

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->horizontalScroll->description
en: Use horizontal scrolling to move between tracks
fil: Mag-scroll ng pahalang para lumipat ng tracks

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->showalbum->description
en: Show album art as icon
fil: Ipakita ang album art bilang icon

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->hideSystray->description
en: Hide system tray icons for compatible players
fil: Itago ang system tray icons para sa compatible players

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->tooltipShowVolume->description
en: Show volume in tooltip
fil: Ipakita ang volume sa tooltip

note: sound@cinnamon.org->settings-schema.json->tooltipShowPlayer->description
en: Show player in tooltip
fil: Ipakita ang player sa tooltip

note: sound@cinnamon.org->settings- schema.json->tooltipShowArtistTitle->description
en: Show song artist and title in tooltip
fil: Ipakita ang song artist at pamagat sa tooltip

note: systray@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet which hosts all the system tray icons
fil: Applet para sa system tray icons

note: grouped-window-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Main Cinnamon window list with app grouping
fil: Main Cinnamon window list na may app grouping

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->appButtonsSection->title
en: Application Buttons
fil: App Buttons

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->group- apps->description
en: Group windows by application
fil: Pagsamahin ang windows ng parehong app

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- action->options
en: Toggle activation of last focused window
fil: I-toggle ang huling nakapokus na window

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- action->options
en: Launch new app instance
fil: Magbukas ng bagong instance ng app

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- action->options
en: Close last focused window in group
fil: Isara ang huling nakapokus na window ng pangkat

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->description
en: Show windows from other monitors
fil: Ilista ang windows na nasa ibang monitors

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->options
en: Only from monitors without a window list
fil: Windows lang na nasa monitors na walang window list

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-display- settings->options
en: From all monitors
fil: Mula sa lahat ng monitors

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings- schema.json->cycleMenusHotkey->description
en: Global hotkey for cycling through thumbnail menus
fil: Global hotkey para lumipat ng thumbnail menus

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- hotkey->description
en: Global hotkey to show the order of apps
fil: Global hotkey para ipakita ang order ng apps

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show-apps-order- timeout->description
en: Duration of the apps order display on hotkey press
fil: Tagal ng apps order display kapag pinindot ang hotkey

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->super-num- hotkeys->description
en: Enable Super+<number> shortcut to switch/open apps
fil: Gamitin ang Super+<number> keyboard shortcut para lumipat o magbukas ng apps

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->description
en: Button label
fil: Pangalan ng button

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Application name
fil: Pangalan ng app

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Window title
fil: Pamagat ng window

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->title- display->options
en: Window title (only for the focused window)
fil: Pamagat ng window (para lang sa nakapokus na window)

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-app-button- dragging->description
en: Enable app button dragging
fil: Gumamit ng app button dragging

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail-scroll- behavior->description
en: Cycle windows on mouse wheel scroll
fil: Lumipat ng windows gamit ang mouse wheel scroll

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show- thumbnails->description
en: Show thumbnails
fil: Ipakita ang thumbnails

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->animate- thumbnails->description
en: Animate thumbnails
fil: I-animate ang thumbnails

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->vertical- thumbnails->description
en: Enable vertical thumbnails
fil: Gumamit ng patayong thumbnails

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->sort- thumbnails->description
en: Sort thumbnails according to the last focused windows
fil: Ilista ang thumbnails ayon sa huling nakapokus na windows

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->highlight-last- focused-thumbnail->description
en: Highlight the thumbnail of the last focused window
fil: I-highlight ang thumbnail ng huling nakapokus na window

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->onclick- thumbnails->description
en: Click to show thumbnails
fil: I-click para makita ang thumbnails

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- timeout->description
en: Delay before showing thumbnails
fil: Delay bago ipakita ang thumbnails

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->description window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->description
en: Thumbnail size
fil: Laki ng thumbnail

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->thumbnail- size->options window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview- scale->options
en: Largest
fil: Pinakamalaki

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-hover- peek->description
en: Show the window when hovering its thumbnail
fil: Ipakita ang window kapag naka-hover ang mouse sa thumbnail

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek-time- in->description
en: Window fade-in time
fil: Oras ng window fade-in

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek-time- out->description
en: Window fade-out time
fil: Oras ng window fade-out

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->hover-peek- opacity->units
en: percent
fil: porsiyento

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->show- recent->description
en: Show recent items
fil: Ipakita ang recent items

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->autostart-menu- item->description
en: Show autostart option
fil: Ipakita ang autostart option

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->monitor-move-all- windows->description
en: Apply the monitor move option to all windows
fil: Payagan ang monitor move option sa lahat ng windows

note: grouped-window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->monitor-move-all- windows->tooltip
en: When clicking "Move to monitor" in the context menu, this option will move all of an app's windows instead of just the last focused window from the app.
fil: Pag pinili mo sa context menu ang "Ilipat sa monitor", lilipat lahat ng windows ng isang app at hindi lang ang huling nakapokus na window ng app.

note: network@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the network applet menu.
fil: Ikada ang keybinding(s) para ipakita ang network applet menu.

note: workspace-switcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Select the workspace from the panel
fil: Pumili ng workspace mula sa panel

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->description
en: Type of display
fil: Uri ng display

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->tooltip
en: Note that the visual representation will only work if your panel is large enough to display it properly, otherwise the simple style will be used.
fil: Gagana lang ang visual representation kung sapat ang laki ng panel para ipakita ito.  Kung hindi sapat, simpleng style ang gagamitin.

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: A visual representation of the workspaces
fil: Visual representation ng workspaces

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->display- type->options
en: Simple buttons
fil: Simpleng buttons

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->tooltip
en: Reverse or disable the direction of the scroll in the workspace list.
fil: Baliktarin o patayin ang direksyon ng scroll sa workspace list.

note: workspace-switcher@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll- behavior->options
en: Reversed
fil: Baliktad

note: show-desktop@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Minimize all windows
fil: I-minimize lahat ng windows

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at- desktop->description cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->description
en: Peek at the desktop on hover
fil: Silipin ang desktop

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-at-desktop->tooltip
en: Peek at the desktop when hovering the applet
fil: Silipin ang desktop

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-blur->tooltip
en: Blur windows when peeking at the desktop
fil: I-blur ang windows kung sumisilip sa desktop

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-delay->tooltip
en: Delay before Peek shows desktop
fil: Delay bago ipasilip ang desktop

note: show-desktop@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->peek-opacity->tooltip
en: Change the opacity of windows when peeking at the desktop
fil: Palitan ang opacity ng windows habang sinisilip ang desktop

note: favorites@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access your favorite files
fil: I-access ang paboritong files

note: favorites@cinnamon.org->settings-schema.json->show-full-uri->description
en: Display full paths in the list
fil: Ipakita ang buong path sa listahan

note: trash@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Control the trash from the panel
fil: Ikontrol ang basurahan mula sa panel

note: removable-drives@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access removable drives
fil: I-access ang removable drives

note: recent@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Access the documents you recently opened
fil: I-access ang recently opened documents

note: cornerbar@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A bar designed to be placed in the corner, used to show the desktop, desklets, the workspace selector or the window selector.
fil: Bar na ilalagay sa sulok, para ipakita ang desktop, desklets, workspace selector, o window selector

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options
en: Switch workspaces
fil: Lumipat ng workspaces

note: cornerbar@cinnamon.org->settings-schema.json->scroll-behavior->options
en: Switch workspaces (reversed)
fil: Lumipat ng workspaces (baliktad)

note: window-list@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Window list
fil: Listahan ng window

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable-alerts->description
en: Show an alert in the window list when a window from another workspace requires attention
fil: Magpakita ng alert sa window list kung kailangan ng atensyon ng window na nasa ibang workspace

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->enable- scrolling->description
en: Enable mouse-wheel scrolling in the window list
fil: Payagan ang mouse-wheel scrolling sa listahan ng window

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->reverse- scrolling->description
en: Reverse the direction of mouse-wheel scrolling in the window list
fil: Baliktarin ang direksyon ng mouse-wheel scrolling sa listahan ng window

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->left-click- minimize->description
en: Left click to minimize window
fil: I-left click para i-minimize ang window

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->middle-click- close->description
en: Middle click to close window
fil: I-middle click para isara ang window

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->panel-show- label->description
en: Show window names in the panel
fil: Ipakita ang pangalan ng windows sa panel

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->button-width->description
en: Window button width in the panel
fil: Lapad ng window button sa panel

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->buttons-use-entire- space->description
en: Window buttons can have different sizes and use the entire space available
fil: Pwedeng iba-iba ang laki ng window buttons, at pwede nilang gamitin ang buong espasyong pwede

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->description
en: Choose what to show when hovering over a window button
fil: Piliin kung ano ang ipapakita kung nag-hover ka sa window button

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-hover->options
en: Title
fil: Pamagat

note: window-list@cinnamon.org->settings-schema.json->window-preview-show- label->description
en: Show title above thumbnail
fil: Ipakita ang pamagat sa itaas ng thumbnail

note: spacer@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Add some space between your other applets
fil: Nagdadagdag ng epsasyo sa pagitan ng applets

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Amount of space in pixels
fil: Bilang ng espasyo (pixels)

note: spacer@cinnamon.org->settings-schema.json->width->tooltip
en: Adjust this to increase or decrease the width of this spacer
fil: I-adjust ito para dagdagan o bawasan ang lapad ng spacer

note: scale@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Scale view
fil: I-click o i-hover para bumukas ang Scale view

note: scale@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate scale on hover
fil: I-activate ang scale kapag nag-hover

note: printers@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Manage print jobs
fil: I-manage ang print jobs

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->description
en: Show printer icon
fil: Ipakita ang printer icon

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: Always
fil: Palagi

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: When printers exist
fil: Kung may printers

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->options
en: When printing
fil: Kung nagpi-print

note: printers@cinnamon.org->settings-schema.json->show-icon->tooltip
en: Choose when to show the printer icon in the panel
fil: Pumili kung kailan dapat ipakita ang printer icon sa panel

note: settings-example@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A sample applet for demonstrating the capabilities and usage of the applet and desklet settings API
fil: Sample applet para ipakita ang mga kakayahan at gamit ng applet at desklet settings API

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->page1->title
en: Visible settings
fil: Nakikitang settings

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section0->title
en: Info
fil: Impormasyon

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section7->title
en: My list
fil: Listahan mo

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->section8->title
en: Show dependencies section
fil: Ipakita ang dependencies section

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->label- info->description
en: Play with these widgets and see the automatic reaction in the panel applet.
    
    This is a label, and the content can't be modified nor accessed. You may want to use a label to show additional hints or instructions, for example.
fil: Paglaruan ang widgets at tingnan ang automatic reaction sa panel applet.
    
    Label ito, at hindi pwedeng baguhan o i-access ang laman nito. Pwede mong gamitin ang label para magpakita, halimbawa, ng dagdag tulong o instructions.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->description
en: The icon to use in the panel
fil: Icon na gagamitin sa panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->icon-name->tooltip
en: Select an icon file, or you can type an icon name into the entry box
fil: Pumili ng icon file, o i-type ang pangalan ng icon sa entry box

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->description
en: The background color for the applet
fil: Kulay ng background ng applet

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->color->tooltip
en: Click the button to select a new background color for this applet
fil: I-click ang button para pumili ng bagong kulay ng background ng applet

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->description
en: Applet width in the panel
fil: Lapad ng applet sa panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->spinner- number->tooltip
en: Increase or decrease this spinner value to make the applet wider or narrower in the panel
fil: Itaas o ibaba ang spinner value para gawing malapad o makitid ang applet sa panel

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->description
en: Please pick an option
fil: Pumili

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: First Choice
fil: 1st Choice

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Second Choice
fil: 2nd Choice

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Third Choice
fil: 3rd Choice

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->options
en: Fourth Choice
fil: 4th choice

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->combo- selection->tooltip
en: A combo selection can select between int, boolean, float, and string values
fil: Pwedeng pagpilian sa combo selection ang int, boolean, float, at string values

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale- demo->description
en: Here is a demonstration of bidirectional control
fil: Ito ang demonstrasyon ng bidirectional control

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->scale-demo->tooltip
en: If you adjust this scale, it updates in the applet.  If you adjust the scale in the applet, it updates here
fil: Kung gagalawin mo ang scale, magbabago ito sa applet. Kung gagalawin mo ang scale sa applet, magbabago ito dito

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->description
en: Check this to use a custom label
fil: Itsek ito para gumamit ng custom label

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom- label->tooltip
en: Checking this box allows you to set a custom label in the field below - this demonstrates setting dependencies
fil: Payagang gumamit ka ng custom label sa field sa baba - ipinapakita nito ang pagtakda ng dependencies

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-label->tooltip
en: Set your custom label here.  This field is unavailable unless the switch above is enabled
fil: Ilagay ang custom label mo dito. Kung hindi enabled ang switch sa itaas, hindi pwede baguhin ang field na ito.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo- button->description
en: Don't Press This Button!!!
fil: Huwag Pindutin!!!

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->demo-button->tooltip
en: Pressing this button activates a callback method in the applet - go ahead, press it.
fil: Binubuksan ng button na ito ang callback method sa applet - sige, subukan mo.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->signal- test->description
en: This is a test widget for individual key signal firing
fil: Test widget ito para sa individual key signal firing.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->keybinding- test->description
en: Set the keybinding here to activate an action
fil: Itakda dito ang keybinding para tumakbo ang action

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->file- select->description
en: Choose a file
fil: Pumili ng file

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->directory- select->description
en: Choose a directory
fil: Pumili ng directory

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->sound- select->description
en: Choose a sound
fil: Pumili ng tunog

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->font- select->description
en: Choose a font
fil: Pumili ng font

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->description
en: You can type paragraphs and lists here
fil: Puwede kang magtype ng mga talata at listahan

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->long-text->tooltip
en: This setting type is useful for multi-line lists, and text that is too long to fit in an entry widget.
    You can manually set the height of the text view with the 'height' property. This one is set to 150. Default is 200.
fil: Makakatulong ang setting na ito para sa multi-line lists, at text na masyadong mahaba para sa entry widget.  Pwede mong itakda ang taas ng text view gamit ang 'height' property. 150 ang taas nito. 200 ang default.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->date- select->description
en: Choose a Date
fil: Pumili ng Petsa

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->time- select->description
en: Choose a Time
fil: Pumili ng Oras

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->show-deps- section->description
en: Show the dependencies section
fil: Ipakita ang dependencies section

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->show-deps- section->tooltip
en: Checking this box shows the Dependencies section below. Unchecking hides it.
fil: Kung nakatsek ang kahon, makikita sa baba ang Dependencies section. Kung hindi nakatsek, nakatago ito.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->deps-info->description
en: You can see this section because the switch above is on. Try switching it off and see what happens.
fil: Nakikita mo ang section na ito dahil nakabukas ang switch sa taas.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->description
en: Show info
fil: Magpakita ng impormayson

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Show info #1
fil: Magpakita ng impormayson #1

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Show info #2
fil: Magpakita ng impormayson #2

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo->options
en: Don't show info #1 or #2
fil: Huwag magpakita ng impormayson #1 o #2

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo- info1->description
en: Info #1: You are seeing this info because the first option is selected in the combo box above. Try selecting different options to see different information.
fil: Info #1: Nakikita mo ang into dahil pinili mo ang unang option sa combo box sa taas. Subukan ang ibang options para makita ang ibang impormasyon.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-combo- info2->description
en: Info #2: You are seeing different text now because you selected the second option in the combo box above.
fil: Info #2: Ibang text na nakikita mo dahil pinili mo ang pangalawang option sa combo box sa taas.

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-spin- info1->description
en: The value of the spinner above is less than 5
fil: Mas mababa sa 5 ang value ng spinner

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->dep-spin- info2->description
en: The value of the spinner above is greater than or equal to 5
fil: 5 o mas mataas ang value ng spinner

note: settings-example@cinnamon.org->settings-schema.json->custom- widget->description
en: Try out this custom widget!
fil: Subukan ang custom widget!

note: expo@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click or hover to activate Expo view
fil: I-click o i-hover para buksan ang Expo view

note: expo@cinnamon.org->settings-schema.json->activate-on-hover->description
en: Activate expo on hover
fil: Buksan ang expo pagka-hover

note: slideshow@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Basic controls for the Cinnamon slideshow
fil: Basic controls para sa Cinnamon slideshow

note: user@cinnamon.org->metadata.json->description
en: An applet to access your account details, switch users and quickly logout or power off the computer
fil: Applet para makita ang account details, lumipat ng user, at mabilis na mag-logout o patayin ang computer

note: user@cinnamon.org->settings-schema.json->display-name->description
en: Display user name on panel
fil: Ipakita ang user name sa panel

note: user@cinnamon.org->settings-schema.json->display-image->description
en: Display the user image on the panel
fil: Ipakita ang user pic sa panel

note: panel-launchers@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Launch applications from the panel
fil: Magbukas ng apps mula sa panel

note: panel-launchers@cinnamon.org->settings-schema.json->allow- dragging->description
en: Allow dragging of launchers
fil: Payagan ang pag-drag ng launchers

note: notifications@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Click to display and manage system notifications
fil: I-click para ipakita at i-manage ang system notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->description
en: Ignore transient notifications
fil: Huwag pansinin ang transient notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->ignoreTransientNotifications->tooltip
en: Check this to ignore transient notifications.
fil: Itsek para hindi pansinin ang transient notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->showEmptyTray->description
en: Show empty tray
fil: Ipakita ang walang lamang tray

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->showEmptyTray->tooltip
en: Check this to show the tray even when there are no new notifications.
fil: Itsek para ipakita ang tray kahit walang bagong notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->showNotificationCount->description
en: Show the number of notifications
fil: Ipakita ang bilang ng notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show notifications
fil: Ipakita ang notifications

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the notification popup menu.
fil: Itakda ang keybinding(s) para lumabas ang notification popup menu.

note: notifications@cinnamon.org->settings-schema.json->keyClear->tooltip
en: Set keybinding(s) to clear all notifications.
fil: Itakda ang keybinding(s) para burahin lahat ng notifications.

note: notifications@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemSettings->description inhibit@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemNotificationSettings->description
en: Open notification settings
fil: Buksan ang notification settings

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Inhibit Applet
fil: Hadlangan ang applet

note: inhibit@cinnamon.org->metadata.json->description
en: This applet is used to disable notifications and power management (including the screensaver and the session from going idle)
fil: Ginagamit ang applet na ito para patayin ang notifications at power management (kasama ang screensaver at ang pag-idle ng sesyon)

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyPower->description
en: Inhibit power management
fil: Hadlangan ang power management

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyPower->tooltip
en: Set keybinding(s) to inhibit power management.
fil: Magtakda ng keyboard shortcut para hadlangan ang power management.

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyNotifications->description
en: Inhibit notifications
fil: Huwag magpakita ng notifications

note: inhibit@cinnamon.org->settings-schema.json->keyNotifications->tooltip
en: Set keybinding(s) to inhibit notifications.
fil: Magtakda ng keyboard shortcut para hadlangan ang notifications.

note: inhibit@cinnamon.org->settings- schema.json->btnSystemPowerSettings->description
en: Open power settings
fil: Buksan ang power settings

note: on-screen-keyboard@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A Cinnamon applet to launch the on-screen keyboard
fil: Cinnamon applet para ipakita ang on-screen keyboard

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->name
en: Calendar
fil: Kalendaryo

note: calendar@cinnamon.org->metadata.json->description
en: The Cinnamon calendar applet
fil: Ang Cinnamon calendar applet

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-events->description
en: Show calendar events
fil: Ipakita ang mga pangyayari sa kalendaryo

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-events->tooltip
en: Check this to display events in the calendar.
fil: Itsek para makita sa kalendaryo ang mga pangyayari

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->description
en: Show week numbers in calendar
fil: Ipakita ang week number sa kalendaryo

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->show-week-numbers->tooltip
en: Check this to show week numbers in the calendar.
fil: Itsek para makita sa kalendaryo ang mga pangyayari

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->description
en: Use a custom date format
fil: Gumamit ng custom format ng petsa

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the date in the calendar applet.
fil: Itsek para magtakda ng custom format para sa petsa sa calendar applet.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->description clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->description
en: Date format
fil: Format ng petsa

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-format->tooltip clock@cinnamon.org->settings-schema.json->date-format->tooltip
en: Set your custom format here.
fil: Ilagay dito ang custom format

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-tooltip- format->description
en: Date format for tooltip
fil: Format ng petsa para sa tooltip

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->custom-tooltip-format->tooltip
en: Set your custom tooltip format here.
fil: Ilagay dito ang custom format para sa tooltip

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->format-button->tooltip
en: Click this button to know more about the syntax for date formats.
fil: I-click ang button na ito para malaman ang syntax ng format ng petsa.

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->description
en: Show calendar
fil: Ipakita ang calendar

note: calendar@cinnamon.org->settings-schema.json->keyOpen->tooltip
en: Set keybinding(s) to show the calendar.
fil: Itakda ang keybinding(s) para makita ang kalendaryo.

note: windows-quick-list@cinnamon.org->metadata.json->description
en: Quickly access windows from all workspaces
fil: Makita agad ang windows mula sa lahat ng workspaces

note: separator@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A separator icon which can be added multiple times
fil: Pang-hiwalay na pwede idagdag ng ilang beses

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage
fil: Ipakita ang porsiyento

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show time remaining
fil: Ipakita ang nalalabing oras

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Show percentage and time remaining
fil: Ipakita ang porsiyento at natitirang oras

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->labelinfo->options
en: Hide label
fil: Itago ang label

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->showmulti->description
en: Always show all batteries
fil: Laging ipakita lahat ng baterya

note: power@cinnamon.org->settings-schema.json->showmulti->tooltip
en: Check this to always show multiple batteries in the panel, regardless of whether one of them is marked primary.
fil: Itsek para laging makita ang maraming baterya sa panel, marked primary man o hindi

note: photoframe@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A digital photo frame desklet
fil: Isang digital photo frame desklet

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->height->description
en: Height
fil: Taas

note: photoframe@cinnamon.org->settings-schema.json->width->description
en: Width
fil: Lapad

note: launcher@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that launches a program
fil: Desklet na nagbubukas ng app

note: clock@cinnamon.org->metadata.json->description
en: A desklet that displays the time
fil: Desklet na nagpapakita ng oras

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->description
en: Text color
fil: Kulay ng text

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->text-color->tooltip
en: Click the button to select a new text color
fil: I-click ang button para pumili ng bagong kulay ng text

note: clock@cinnamon.org->settings-schema.json->use-custom-format->tooltip
en: Check this to define a custom format for the time in the clock desklet.
fil: Itsek para magtakda ng custom format para sa oras na makikita sa clock desklet
