linuxmint - en to vi translation catalogue (321 entries)

en: Audio
vi: Âm thanh

en: No Info
vi: Không có thông tin

en: Title:
vi: Tiêu đề

en: Artist:
vi: Tác giả

en: Album Artist:
vi: Tác giả Album

en: Genre:
vi: Thể loại:

en: Year:
vi: Năm:

en: Track #:
vi: Bản nhạc

en: Length:
vi: Độ dài:

en: Bitrate:
vi: Bitrate

en: Sample Rate:
vi: Số lần lấy mẫu trên một giây

en: Encoded by:
vi: Được mã hóa bởi

en: Copyright:
vi: Bản quyền

en: Nemo Compare
vi: So sách với Nemo

en: Normal Diff
vi: Sử dụng Diff bình thường

en: Three-Way Diff
vi: Sử dụng Diff bằng Three-Way

en: N-Way Diff
vi: Sử dụng Diff bằng N-Way

en: Compare to:
vi: So sánh với

en: Compare to the file previously selected
vi: So sánh với tệp đã chọn trước đó

en: Compare Later
vi: So sánh sau

en: Remember file for later comparison
vi: Ghi nhớ tệp cho lần so sánh tới

en: Compare
vi: So sánh

en: Compare selected files
vi: So sánh những tệp đã chọn

en: Art
vi: Nghệ thuật

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Danger
vi: Nguy hiểm

en: Default
vi: Mặc định

en: Development
vi: Phát triển

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Downloads
vi: Tải xuống

en: Favorite
vi: Yêu thích

en: Games
vi: Trò chơi

en: Generic
vi: Tổng quan

en: Important
vi: Quan trọng

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Marketing
vi: Tiếp thị

en: Money
vi: Tiền tệ

en: Multimedia
vi: Đa phương tiện

en: New
vi: Mới

en: Note
vi: Ghi chú

en: Package
vi: Gói

en: People
vi: Mọi người

en: Personal
vi: Cá nhân

en: Photos
vi: Hình Ảnh

en: Plan
vi: Kế hoạch

en: Presentation
vi: Trình diễn

en: Sales
vi: Bán hàng

en: Sound
vi: Âm thanh

en: System
vi: Hệ thống

en: Urgent
vi: Khẩn cấp

en: Videos
vi: Video

en: Web
vi: Trang Web

en: Emblems
vi: Hình tượng

en: Extract Here
vi: Giải nén ở đây

en: Extract the selected archive to the current position
vi: Giải nén kho đã chọn vào vị trí hiện tại

en: Extract To...
vi: Giải nén vào…

en: Extract the selected archive
vi: Giải nén kho đã chọn

en: Compress...
vi: Nén…

en: Create a compressed archive with the selected objects
vi: Tạo một kho nén chứa những đối tượng được chọn

en: Save Digests
vi: Lưu thiết lập

en: A GTK+ utility for computing message digests or checksums.
vi: Một công cụ GTK cho việc tính toán thiết lập hoặc kiểm tra.

en: Select Files
vi: Chọn tập tin

en: Failed to read "%s"
vi: Thất bại khi đọc tệp "%s"

en: Failed to read "%s":
    %s
vi: Thất bại khi đọc tệp "%s":
    %s

en: Not a regular file
vi: Không phải là một tập tin thông thường

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Failed to add "%s":
    %s
vi: Không thể thêm "%s":
    %s

en: %s of %s - 1 minute left (%s/sec)
vi: %s của %s - 1 phút còn lại (%s/giây)

en: %s of %s - %u minutes left (%s/sec)
vi: %s của %s - %u phút còn lại (%s/giây)

en: %s of %s - 1 second left (%s/sec)
vi: %s của %s - 1 giây còn lại (%s/giây)

en: %s of %s - %u seconds left (%s/sec)
vi: %s của %s - %u giây còn lại (%s/giây)

en: Check against the specified digest or checksum
vi: Kiểm tra thiết lập đã có

en: Read program data from the specified directory
vi: Đọc dữ liệu chương trình từ cây thư mục đã định.

en: DIRECTORY
vi: THƯ MỤC

en: Hash the specified text
vi: Hash văn bản được chỉ định

en: TEXT
vi: VĂN BẢN

en: Show version information
vi: Hiện thông tin phiên bản

en: Failed to enable any supported hash functions.
vi: Không thể bật bất kỳ hàm hash nào được hỗ trợ.

en: _Resize Images...
vi: _Tùy chỉnh lại kích cỡ ảnh...

en: Resize each selected image
vi: Tùy chỉnh kích cỡ mỗi ảnh đã lựa chọn

en: Ro_tate Images...
vi: Xoay ảnh...

en: Rotate each selected image
vi: Xoay mỗi ảnh đã lựa chọn

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: _Retry
vi: _Thử lại

en: Resizing image: %d of %d
vi: Đang thay đổi kích cỡ: %d của %d

en: <i>Resizing "%s"</i>
vi: <i> Đang thay đổi kích cỡ "%s" </i>

en: Please enter a valid filename suffix!
vi: Vui lòng nhập vào tên file hợp lệ !

en: Rotating image: %d of %d
vi: Đang xoay ảnh: %d của %d

en: <i>Rotating "%s"</i>
vi: <i> Đang xoay ảnh "%s" </i>

en: Resize Images
vi: Thay đổi kích cỡ ảnh

en: <b>Image Size</b>
vi: <b> Kích cỡ ảnh </b>

en: Select a size:
vi: Chọn một kích thước:

en: 16x16
vi: 16×16

en: Scale:
vi: Tỷ lệ:

en: percent
vi: phần trăm

en: Custom size:
vi: Kích thước tùy chỉnh:

en: Width:
vi: Rộng:

en: Height:
vi: Cao:

en: <b>Filename</b>
vi: <b>Tên tập tin</b>

en: Append
vi: Nối thêm

en: to file title
vi: tới tiêu đề tập tin

en: Resize in place
vi: Thay đổi kích thước tại chỗ

en: Rotate Images
vi: Xoay hình ảnh

en: <b>Image Rotation</b>
vi: <b>Xoay hình ảnh</b>

en: Select an angle:
vi: Chọn một góc:

en: Custom angle:
vi: Góc tùy chỉnh:

en: degrees clockwise
vi: độ theo chiều kim đồng hồ

en: Rotate in place
vi: Xoay tại chỗ

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: Track
vi: Bài hát

en: Genre
vi: Thể loại

en: Date
vi: Ngày

en: Bitrate
vi: Tốc độ bit

en: Pages
vi: Trang

en: Sample Rate
vi: Tỷ lệ mẫu

en: Length
vi: Độ dài

en: EXIF Date
vi: Ngày EXIF

en: EXIF Software
vi: Phần mềm EXIF

en: EXIF Flash
vi: Flash EXIF

en: EXIF Image Size
vi: Kích thước hình ảnh EXIF

en: EXIF Rating
vi: Xếp hạng EXIF

en: Image Size
vi: Kích thước ảnh

en: Open the browser
vi: Mở trình duyệt

en: Show a notification
vi: Hiển thị một thông báo

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Author
vi: Tác giả

en: %d item | %d items
vi[0]: %d mục

en: Empty Folder
vi: Thư mục trống

en: Type
vi: Kiểu

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Size
vi: Kích cỡ

en: Modified
vi: Đã sửa đổi

en: from
vi: từ

en: by
vi: bởi

en: %d of %d
vi: %d của %d

en: <span size="larger">The selected "%s" is invalid encoding.</span>
    <span size="larger">Please choose another one.</span>
vi: <span size="larger">"%s" đã chọn là mã hóa không hợp lệ.</span>
    <span size="larger">Vui lòng chọn cái khác.</span>

en: <span size="larger" weight="bold">There was an error renaming the file to "%s"</span>
vi: <span size="larger" Weight="bold">Đã xảy ra lỗi khi đổi tên tệp thành "%s"</span>

en: <span size="larger" weight="bold">A file named "%s" already exists.</span>
vi: <span size="larger" Weight="bold">Đã tồn tại một tệp có tên "%s".</span>

en: If you want to rename the selected file, please move or rename "%s" first.
vi: Nếu bạn muốn đổi tên tệp đã chọn, trước tiên hãy di chuyển hoặc đổi tên "%s".

en: Repair filename ...
vi: Sửa chữa tên tập tin...

en: Repair filename
vi: Sửa chữa tên tập tin

en: Rename as "%s".
vi: Đổi tên thành "%s".

en: Select a filename
vi: Chọn tên tập tin

en: Select a filename from sub menu items.
vi: Chọn tên tệp từ các mục menu phụ.

en: <span size="larger" weight="bold">There was an error renaming "%s" to "%s"</span>
vi: <span size="larger" Weight="bold">Đã xảy ra lỗi khi đổi tên "%s" thành "%s"</span>

en: Other ...
vi: Khác ...

en: As is
vi: Như là

en: To be
vi: Sẽ trở thành

en: Nemo Filename Repairer: Select Files To Rename
vi: Trình sửa chữa tên tệp Nemo: Chọn tệp để đổi tên

en: Select an encoding name to use
vi: Chọn tên mã hóa để sử dụng

en: Nemo Filename Repairer
vi: Trình sửa chữa tên tệp Nemo

en: Key Imported | Keys Imported
vi[0]: Khoá đã nhập

en: Imported %i key | Imported %i keys
vi[0]: Đã nhập %i khoá

en: Imported a key for | Imported keys for
vi[0]: Khoá đã được nhập cho

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>expired</b></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/> <b>hết hạn</b></i> vào %s.

en: Invalid Signature
vi: Chữ ký không hợp lệ

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s <b>Expired</b>.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/></i> vào %s <b>đã hết hạn</b>.

en: Expired Signature
vi: Chữ ký đã hết hạn

en: Signed by <i><key id='%s'/> <b>Revoked</b></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/> <b>đã hủy bỏ</b></i> vào %s.

en: Revoked Signature
vi: Chữ ký bị hủy bỏ

en: Good Signature
vi: Chữ ký tốt

en: Signed by <i><key id='%s'/></i> on %s.
vi: Ký bởi <i><key id='%s'/></i> vào %s.

en: Untrusted Valid Signature
vi: Chữ ký hợp lệ không đáng tin cậy

en: Valid but <b>untrusted</b> signature by <i><key id='%s'/></i> on %s.
vi: Chữ ký hợp lệ nhưng <b>không đáng tin cậy</b> của <i><key id='%s'/></i> trên %s.

en: Signing key not in keyring.
vi: Khóa ký không nằm trong xâu khoá.

en: Unknown Signature
vi: Chữ ký không xác định

en: Bad or forged signature. The signed data was modified.
vi: Chữ ký sai hoặc giả. Dữ liệu được ký bị sửa đổi.

en: Bad Signature
vi: Chữ ký sai

en: Couldn't verify signature.
vi: Không thể xác minh chữ ký.

en: Wrong passphrase.
vi: Cụm mật khẩu sai.

en: Enter new passphrase for '%s'
vi: Nhập cụm mật khẩu mới cho '%s'

en: Enter passphrase for '%s'
vi: Nhập cụm mật khẩu cho '%s'

en: Enter new passphrase
vi: Nhập cụm mật khẩu mới

en: Enter passphrase
vi: Nhập cụm mật khẩu

en: Passphrase
vi: Cụm mật khẩu

en: Ok
vi: Đồng ý

en: Cancel
vi: Huỷ

en: Import keys from the file
vi: Nhập khoá từ tập tin

en: Encrypt file
vi: Mã hoá tập tin

en: Sign file with default key
vi: Ký tập tin bằng khoá mặc định

en: Encrypt and sign file with default key
vi: Mã hoá và ký tập tin bằng khoá mặc định

en: Decrypt encrypted file
vi: Giải mã tập tin đã mã hoá

en: Verify signature file
vi: Xác minh tập tin chữ ký

en: Read list of URIs on standard in
vi: Đọc danh sách URI theo tiêu chuẩn trong

en: file...
vi: tập tin...

en: Encryption settings
vi: Cài đặt mã hóa

en: Couldn't load keys
vi: Không thể nạp khoá

en: Choose Encrypted File Name for '%s'
vi: Chọn Tên Tệp Được Mã Hóa cho '%s'

en: Choose Signer
vi: Chọn người ký

en: Choose Signature File Name for '%s'
vi: Chọn tên tệp chữ ký cho '%s'

en: Import is complete
vi: Nhập hoàn tất

en: Importing keys ...
vi: Đang nhập khóa ...

en: Import Failed
vi: Nhập không thành công

en: Keys were found but not imported.
vi: Khoá được tìm thấy nhưng chưa được nhập.

en: Imported key
vi: Khoá đã nhập

en: Imported %d key | Imported %d keys
vi[0]: Đã nhập %d khoá

en: Choose Decrypted File Name for '%s'
vi: Chọn Tên Tệp Đã Giải Mã cho '%s'

en: Choose Original File for '%s'
vi: Chọn Tệp Gốc cho '%s'

en: No valid signatures found
vi: Không tìm thấy chữ ký hợp lệ

en: File Encryption Tool
vi: Công cụ mã hoá tập tin

en: Encrypting
vi: Đang mã hoá

en: Couldn't encrypt file: %s
vi: Không thể mã hoá tập tin: %s

en: Signing
vi: Đang ký

en: Couldn't sign file: %s
vi: Không thể ký tập tin: %s

en: Importing
vi: Đang nhập

en: Couldn't import keys from file: %s
vi: Không thể nhập khoá từ tập tin: %s

en: Decrypting
vi: Đang giải mã

en: Couldn't decrypt file: %s
vi: Không thể giải mã tập tin: %s

en: Verifying
vi: Đang xác minh

en: Couldn't verify file: %s
vi: Không thể xác minh tệp: %s

en: Self-extracting zip (.exe)
vi: Zip tự giải nén (.exe)

en: Tar uncompressed (.tar)
vi: Tar không nén (.tar)

en: Tar compressed with bzip (.tar.bz)
vi: Tar đã nén bằng bzip (.tar.bz)

en: Tar compressed with bzip2 (.tar.bz2)
vi: Tar đã nén bằng bzip2 (.tar.bz2)

en: Tar compressed with gzip (.tar.gz)
vi: Tar đã nén bằng gzip (.tar.gz)

en: Tar compressed with lzop (.tar.lzo)
vi: Tar đã nén bằng lzop (.tar.lzo)

en: Tar compressed with compress (.tar.Z)
vi: Tar đã nén bằng compress (.tar.Z)

en: You have selected %d file  | You have selected %d files
vi[0]: Bạn đã chọn %d tập tin

en: and %d folder | and %d folders
vi[0]: và %d thư mục

en: You have selected %d file | You have selected %d files
vi[0]: Bạn đã chọn %d tập tin

en: You have selected %d folder | You have selected %d folders
vi[0]: Bạn đã chọn %d thư mục

en: Preparing...
vi: Đang chuẩn bị...

en: Couldn't list files
vi: Không thể liệt kê các tập tin

en: Couldn't package files
vi: Không thể đóng gói các tập tin

en: Decryption failed. You probably do not have the decryption key.
vi: Giải mã không thành công. Có thể bạn không có khóa giải mã.

en: Couldn't run file-roller
vi: Không thể chạy file-roller

en: The file-roller process did not complete successfully
vi: Tiến trình file-roller đã không chạy xong thành công

en: All key files
vi: Mọi tập tin khóa

en: All files
vi: Tất cả tập tin

en: Archive files
vi: Tập tin lưu trữ

en: <b>A file already exists with this name.</b>
    
    Do you want to replace it with a new file?
vi: <b>Đã tồn tại một tập tin có tên này.</b>
    
    Bạn có muốn thay thế nó bằng một tập tin mới?

en: Encrypt Multiple Files
vi: Mã hoá nhiều tập tin

en: <b>You have selected multiple files or folders</b>
vi: <b>Bạn đã chọn nhiều tập tin hoặc thư mục</b>

en: encrypted-package
vi: gói-đã-mã-hoá

en: Encrypt each file separately
vi: Mã hóa từng tập tin riêng biệt

en: Encrypt packed together in a package
vi: Mã hóa được đóng gói cùng nhau trong một gói

en: Packaging:
vi: Đang đóng gói:

en: Package Name:
vi: Tên gói:

en: Because the files are located remotely, each file will be encrypted separately.
vi: Vì các tập tin đặt ở xa nên mỗi tập tin sẽ được mã hoá riêng.

en: Notification Messages
vi: Thông điệp thông báo

en: Progress Title
vi: Tiêu đề tiến độ

en: Encrypt...
vi: Mã hoá...

en: Encrypt (and optionally sign) the selected file | Encrypt the selected files
vi[0]: Mã hóa (và tùy chọn ký) tập tin đã chọn

en: Sign
vi: Ký

en: Sign the selected file | Sign the selected files
vi[0]: Ký tập tin đã chọn

en: Nemo needs to add some permissions to your folder "%s" in order to share it
vi: Nemo cần thêm một số quyền vào thư mục "%s" của bạn để chia sẻ nó

en: The folder "%s" needs the following extra permissions for sharing to work:
    %s%s%sDo you want Nemo to add these permissions to the folder automatically?
vi: Thư mục "%s" cần có thêm các quyền sau để chia sẻ có thể hoạt động:
    %s%s%sBạn có muốn Nemo tự động thêm các quyền này vào thư mục không?

en:   - read permission by others
vi:   - người khác được phép đọc

en:   - write permission by others
vi:   - người khác được phép ghi

en:   - execute permission by others
vi:   - người khác được phép thực thi

en: Add the permissions automatically
vi: Tự động thêm quyền hạn

en: Could not change the permissions of folder "%s"
vi: Không thể thay đổi quyền hạn của thư mục "%s"

en: The share name cannot be empty
vi: Tên chia sẻ không được để trống

en: The share name is too long
vi: Tên chia sẻ quá dài

en: Error while getting share information: %s
vi: Lỗi khi lấy thông tin chia sẻ: %s

en: Another share has the same name
vi: Có chia sẻ khác cùng tên

en: This folder is located in an encrypted directory. It will not be accessible by other users unless the option 'force user' is specified in /etc/samba/smb.conf.
vi: Thư mục này nằm trong một thư mục được mã hóa. Những người dùng khác sẽ không thể truy cập được nó trừ khi tùy chọn 'bắt buộc người dùng' được chỉ định trong /etc/samba/smb.conf.

en: The permissions for %s prevent other users from accessing this share
vi: Quyền của %s ngăn người dùng khác truy cập vào phần chia sẻ này

en: Please reboot to finalize changes
vi: Vui lòng khởi động lại để hoàn tất thay đổi

en: Something went wrong.  You may need to install samba and add your user to the 'sambashare' group manually.
vi: Đã xảy ra lỗi. Bạn có thể cần cài đặt samba và thêm người dùng của mình vào nhóm 'sambashare' theo cách thủ công.

en: There was an error while getting the sharing information
vi: Có lỗi xảy ra khi lấy thông tin chia sẻ

en: Share
vi: Chia sẻ

en: Folder Sharing
vi: Chia sẻ Thư mục

en: Sharing Options
vi: Tùy chọn chia sẻ

en: Share this Folder
vi: Chia sẻ thư mục này

en: %s %s %s returned with signal %d
vi: %s %s %s được trả về với tín hiệu %d

en: %s %s %s failed for an unknown reason
vi: %s %s %s thất bại vì lý do không xác định

en: 'net usershare' returned error %d: %s
vi: 'net usershare' trả về lỗi %d: %s

en: 'net usershare' returned error %d
vi: 'net usershare' trả về lỗi %d

en: the output of 'net usershare' is not in valid UTF-8 encoding
vi: đầu ra của 'net usershare' không ở dạng mã hóa UTF-8 hợp lệ

en: Failed
vi: Thất bại

en: Samba's testparm returned with signal %d
vi: Testparm của Samba được trả về với tín hiệu %d

en: Samba's testparm failed for an unknown reason
vi: Lỗi testparm từ Samba không rõ nguyên nhân

en: Samba's testparm returned error %d: %s
vi: Testparm của Samba trả về lỗi %d: %s

en: Samba's testparm returned error %d
vi: Testparm của Samba trả về lỗi %d

en: Cannot remove the share for path %s: that path is not shared
vi: Không thể loại bỏ chia sẻ khỏi đường dẫn %s: đường dẫn đó không được chia sẻ

en: Cannot change the path of an existing share; please remove the old share first and add a new one
vi: Không thể thay đổi đường dẫn của một chia sẻ đã tồn tại; vui lòng gỡ bỏ chia sẻ cũ trước và thêm mới

en: Install
vi: Cài đặt

en: Samba needs to be installed, appropriate firewall rules need to be added and your user account needs to join the 'sambashare' group.
vi: Samba cần được cài đặt, các quy tắc tường lửa thích hợp cần được thêm vào và tài khoản người dùng của bạn cần tham gia nhóm 'sambashare'.

en: Nemo-Terminal Preferences
vi: Tùy chọn Trình dòng lệnh-Nemo

en: Visible by default
vi: Hiển thị theo mặc định

en: Top
vi: Trên cùng

en: Bottom
vi: Dưới cùng

en: Terminal position
vi: Vị trí trình dòng lệnh

en: Independent
vi: Độc lập

en: Terminal follows view location
vi: Trình dòng lệnh theo dõi vị trí xem

en: Location mode
vi: Chế độ vị trí

en: Terminal bell
vi: Chuông Trình dòng lệnh

en: Default number of lines for the terminal
vi: Số dòng mặc định cho trình dòng lệnh

en: Keyboard shortcut
vi: Phim tắt

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Shell to use (leave blank for system default)
vi: Shell để sử dụng (để trống nếu hệ thống mặc định)

en: Terminal erase line key sequence
vi: Phím tắt xóa dòng trong Terminal

en: Terminal restore line key sequence
vi: Phím tắt khôi phục dòng trong Terminal

en: Change directory command
vi: Lệnh thay đổi thư mục

en: Restore defaults
vi: Khôi phục mặc định

en: Sequences must be escaped according to python rules.
vi: Trình tự phải được thoát theo quy tắc python.

en: '%s' is replaced by the quoted directory name.
vi: '%s' được thay thế bằng tên thư mục được trích dẫn.

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Paste Filenames
vi: Dán tên tập tin

en: Composer
vi: Người soạn

en: Description
vi: Mô tả

en: Allows managing of archives from the context menu
vi: Cho phép quản lý tài liệu lưu trữ từ menu ngữ cảnh

en: Allows you to quickly share a folder from the context menu
vi: Cho phép bạn nhanh chóng chia sẻ một thư mục từ menu ngữ cảnh

en: Nemo Emblems
vi: Biểu tượng Nemo

en: Change a folder or file emblem
vi: Thay đổi biểu tượng thư mục hoặc tập tin

en: Allows managing of Dropbox web service from the context menu
vi: Cho phép quản lý dịch vụ web Dropbox từ menu ngữ cảnh

en: Allows image resizing and rotation from the context menu
vi: Cho phép thay đổi kích thước và xoay hình ảnh từ menu ngữ cảnh

en: Allows filename encoding repair from the context menu
vi: Cho phép sửa chữa mã hóa tên tệp từ menu ngữ cảnh

en: Allows encryption and decryption of OpenPGP files from the context menu
vi: Cho phép mã hóa và giải mã các tệp OpenPGP từ menu ngữ cảnh

en: View audio tag information from the properties tab
vi: Xem thông tin thẻ âm thanh từ tab thuộc tính

en: Allows file comparison from the context menu
vi: Cho phép so sánh tệp từ menu ngữ cảnh

en: Provides additional columns for the list view
vi: Cung cấp các cột bổ sung cho chế độ xem danh sách

en: Embedded terminal for Nemo
vi: Trình dòng lệnh nhúng cho Nemo

en: Unable to read or parse the result page.
vi: Không thể đọc hoặc phân tích trang kết quả.

en: It could be a server timeout or a change server side. Try later.
vi: Đó có thể là thời gian chờ của máy chủ hoặc phía máy chủ thay đổi. Thử lại sau.

en: Pastebin to %s
vi: Pastebin vào %s

en: Send this file to %s
vi: Gửi tập tin này tới %s

en: Send files to a paste service via the context menu
vi: Gửi tệp đến việc dán qua menu ngữ cảnh
