linuxmint - en to cy translation catalogue (1304 entries)

note: (itstool) path: mime-type/_comment
en: Saved search
cy: Chwilio wedi'i gadw

note: (itstool) path: mime-type/_comment
en: Nemo action definition
cy: Diffiniad o weithredoedd Nemo

note: (itstool) path: mime-type/_comment
en: Nemo search-helper definition
cy: Diffiniad chwiliwr-cynorthwywr Nemo

en: No actions found
cy: Heb ganfod gweithredoedd

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Nemo could not create the required folder "%s".
cy: Methodd Nemo a chreu'r ffolder angenrheidiol "%s".

en: Before running Nemo, please create the following folder, or set permissions such that Nemo can create it.
cy: Cyn rhedeg Nemo, crëwch y ffolder, neu osod y caniatâd fel bod modd i Nemo ei chreu.

en: Error starting autorun program: %s
cy: Gwall dechrau rhaglen awtorhedeg: %s

en: Cannot find the autorun program
cy: Methu canfod y rhaglen awtorhedeg

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
cy: <big><b>Gwall awtorhedeg meddalwedd</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
cy: <big><b>Mae'r cyfrwng yn cynnwys meddalwedd y mae'n fwriad ei gychwyn yn awtomatig. Hoffech chi ei redeg?</b></big>

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
cy: Gall y feddalwedd redeg yn uniongyrchol o gyfrwng "%s". Peidiwch redeg meddalwedd nad ydych yn ymddiried ynddo.
    
    Os oes amheuaeth, cliciwch Diddymu.

en: _Run
cy: _Rhedeg

en: Customize
cy: Cyfaddasu

note: hardcode "Desktop"
en: Desktop
cy: Bwrdd Gwaith

en: No bookmarks defined
cy: Heb ddiffinio nodau tudalen

en: Disable all
cy: Analluogi popeth

en: Enable all
cy: Galluogi'r cyfan

en: Public FTP
cy: FTP cyhoeddus

en: FTP (with login)
cy: FTP (gyda mewngofnodiad)

en: Windows share
cy: Rhaniad Windows

en: Secure WebDAV (HTTPS)
cy: WebDAV Diogel (HTTPS)

en: Connecting...
cy: Yn cysylltu...

en: Can't load the supported server method list.
    Please check your gvfs installation.
cy: Methu llwytho rhestr dull y gweinydd.
    Gwiriwch osodiad eich gvfs.

en: The folder "%s" cannot be opened on "%s".
cy: Nid oes modd agor ffolder "%s" ar "%s".

en: The server at "%s" cannot be found.
cy: Nid oes modd canfod gweinydd "%s".

en: Try Again
cy: Ceisiwch eto

en: Please verify your user details.
cy: Dilyswch eich manylion defnyddiwr.

en: Continue
cy: Parhau

en: C_onnect
cy: Cy_sylltu

note: set dialog properties
en: Connect to Server
cy: Cysylltu â'r Gweinydd

en: Server Details
cy: Manylion Gweinydd

note: first row: server entry + port spinbutton
en: _Server:
cy: _Gweinydd:

note: port
en: _Port:
cy: _Porth:

note: second row: type combobox
en: _Type:
cy: _Math:

note: third row: share entry
en: Sh_are:
cy: _Rhaniad:

note: fourth row: folder entry
en: _Folder:
cy: _Ffolder:

en: User Details
cy: Manylion Defnyddiwr

note: first row: domain entry
en: _Domain name:
cy: _Enw Parth:

note: second row: username entry
en: _User name:
cy: Enw _Defnyddiwr:

note: third row: password entry
en: Pass_word:
cy: Cyfrin_air:

note: fourth row: remember checkbox
en: _Remember this password
cy: _Cofio'r cyfrinair yma

en: Operation cancelled
cy: Diddymwyd y weithred

en: Print but do not open the URI
cy: Argraffu ond peidio agor yr URI

note: Translators: This is the --help description for the connect to server app, the initial newlines are between the command line arg and the description
en: 
    
    Add connect to server mount
cy: 
    
    Ychwanegu cysylltu i arosod gweinydd

en: Show the version of the program.
cy: Dangos fersiwn y rhaglen.

en: Quit Nemo Desktop.
cy: Gadael Bwrdd Gwaith Nemo.

en: 
    
    Manage the desktop with the file manager
cy: 
    
    Rheoli'r bwrdd gwaith gyda'r rheolwr ffeiliau

note: name, stock id label, accelerator
en: E_mpty Trash
cy: _Gwagio'r Sbwriel

note: name, stock id label, accelerator
en: Auto-arrange
cy: Awto drefnu

note: name, stock id label, accelerator
en: Reverse sort
cy: Trefn gwrth dro

en: Smaller
cy: Llai

en: Small
cy: Bach

en: Normal
cy: Arferol

en: Large
cy: Mawr

en: Larger
cy: Mwy

en: _Vertical
cy: _Fertigol

en: _Horizontal
cy: _Llorweddol

en: Name
cy: Enw

en: Size
cy: Maint

en: Type
cy: Math

en: Date
cy: Dyddiad

note: name, stock id, label
en: _Sort
cy: _Trefnu

note: name, stock id, label
en: _Icon Size
cy: _Maint eicon

note: label, accelerator name, stock id
en: Empty Trash
cy: Gwagio'r Sbwriel

note: tooltip
en: Delete all items in the Trash
cy: Dileu pob eitem o'r Sbwriel

en: _Customize
cy: _Cyfaddasu

en: Adjust the desktop layout for this monitor
cy: Addaswch gynllun y bwrdd gwaith ar gyfer y monitor hwn

en: The desktop view encountered an error.
cy: Gwall yn y golwg bwrdd gwaith.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
cy: Gwall yn y golwg bwrdd gwaith wrth gychwyn.

note: name, stock id label, accelerator
en: Restore Icons' Original Si_zes
cy: Adfer Maint _Gwreiddiol Eiconau

en: Restore Icon's Original Si_ze
cy: Adfer Maint Gwreiddiol yr _Eicon

note: name, stock id label, accelerator
en: Resize Icon...
cy: Newid Maint Eicon...

note: tooltip
en: Make the selected icon resizable
cy: Gwneud maint yr eicon hwn yn newidadwy

note: tooltip
en: Restore each selected icon to its original size
cy: Adfer pob eicon i'w faint gwreiddiol

en: Comment
cy: Sylw

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Current Monitor Layout (%s - %dx%d)
cy: Cynllun Dangosydd Cyfredol (%s -%dx%d)

en: Current Monitor Layout (%dx%d)
cy: Cynllun Dangosydd Cyfredol (%dx%d)

en: Desktop Settings
cy: Gosodiadau Bwrdd Gwaith

en: Current Monitor Preferences
cy: Cynllun Dangosydd Cyfredol

en: Show global desktop settings
cy: Newid gosodiadau eang y bwrdd gwaith

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
cy: Nid oes gennych y caniatâd angenrheidiol er mwyn gweld cynnwys "%s".

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
cy: Methu canfod "%s". Efallai y cafodd ei ddileu'n ddiweddar.

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
cy: Ymddiheuriadau, methwyd dangos holl gynnwys "%s": %s

en: The folder contents could not be displayed.
cy: Methu dangos cynnwys y ffolder.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
cy: Nid oes genych y caniatâd angenrheidiol i newid grŵp "%s".

note: fall through
en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid grŵp "%s": %s

en: The group could not be changed.
cy: Methwyd newid y grŵp.

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid perchennog "%s": %s

en: The owner could not be changed.
cy: Methwyd newid y perchennog.

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
cy: Ymddiheuriadau, methwyd newid caniatâd "%s": %s

en: The permissions could not be changed.
cy: Methwyd newid y caniatâd.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
cy: Mae'r enw "%s" eisoes yn cael ei ddefnyddio yn y ffolder yma. Dewiswch enw arall.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
cy: Nid oes "%s" yn y ffolder yma. Efallai ei bod newydd ei symud neu ei dileu?

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
cy: Nid oes gennych y caniatâd angenrheidiol er mwyn ailenwi "%s".

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys am ei fod yn cynnwys y nod "/". Dewiswch enw gwahanol.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys. Dewiswch enw gwahanol.

en: The name "%s" is too long. Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn rhy hir. Dewiswch enw gwahanol.

note: fall through
en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
cy: Ymddiheuriadau, methwyd ailenwi "%s" to "%s": %s

en: The item could not be renamed.
cy: Nid oedd modd ail enwi’r eitem.

en: Renaming "%s" to "%s".
cy: Ailenwi "%s" i "%s".

en: No extensions found
cy: Heb ganfod estyniadau

en: no information available
cy: dim gwybodaeth ar gael

en: Configure
cy: Ffurfweddu

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Extensions changed.  Restart required.
cy: Estyniadau wedi newid.  Mae angen ailgychwyn.

note: Translators: this is referred to captions under icons. Translators: this is referred to the permissions * the user has in a directory.
en: None
cy: Dim

en: Yesterday
cy: Ddoe

en: by _Name
cy: yn ôl _Enw

en: Keep icons sorted by name in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl enw

en: by _Size
cy: yn ôl _Maint

en: Keep icons sorted by size in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl maint

en: by _Type
cy: yn ôl _Math

en: Keep icons sorted by type in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl math

en: by _Detailed Type
cy: yn ôl Math Penodol

en: Keep icons sorted by detailed type in rows
cy: Cadw'r eiconau wedi eu trefnu yn ôl mathau penodol mewn rhesi

en: by Modification _Date
cy: yn ôl Dyddiad _Newid

en: Keep icons sorted by modification date in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl dyddiad newid

en: by T_rash Time
cy: yn ôl Amser _Sbwriel

en: Keep icons sorted by trash time in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu mewn rhesi yn ôl amser sbwriel

en: _Organize Desktop by Name
cy: _Trefnu'r Bwrdd Gwaith yn ôl Enw

note: name, stock id, label
en: Arran_ge Items
cy: Tre_fnu Eitemau

note: name, stock id label, accelerator
en: _Organize by Name
cy: _Trefnu yn ôl Enw

note: tooltip
en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
cy: Symud yr eiconau i ffitio yn well yn y ffenestr ac osgoi gorgyffwrdd

note: name, stock id label, accelerator
en: Re_versed Order
cy: _Gwrthdroi'r Dewis

note: tooltip
en: Display icons in the opposite order
cy: Dangos eiconau yn y drefn wrthwynebol

note: name, stock id label, accelerator
en: _Keep Aligned
cy: _Cadw yn Aliniedig

note: tooltip
en: Keep icons lined up on a grid
cy: Cadw'r eiconau mewn llinell ar grid

en: _Manually
cy: Gyda _Llaw

en: Leave icons wherever they are dropped
cy: Gadael yr eiconau gofod bynnag mae nhw wedi'u gollwng

en: By _Name
cy: Yn ôl _Enw

en: By _Size
cy: Yn ôl M_aint

en: By _Type
cy: Yn ôl _Math

en: By _Detailed Type
cy: Yn ôl Math _Penodol

en: By Modification _Date
cy: Yn ôl _Dyddiad Newid

en: By T_rash Time
cy: Yn ôl _Amser Sbwriel

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Icon View
cy: Golwg Eicon

note: translators: this is used in the view menu
en: _Icons
cy: _Eiconau

en: The icon view encountered an error.
cy: Gwall golwg eicon.

en: The icon view encountered an error while starting up.
cy: Gwall golwg eicon wrth gychwyn.

en: Display this location with the icon view.
cy: Dangos y lleoliad hwn gyda'r olwg eicon.

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Compact View
cy: Golwg Cynnil

note: translators: this is used in the view menu
en: _Compact
cy: _Cynnil

en: The compact view encountered an error.
cy: Digwyddodd gwall yn y cynllun cynnil.

en: The compact view encountered an error while starting up.
cy: Digwyddodd gwall wrth gychwyn y cynllun cynnil.

en: Display this location with the compact view.
cy: Dangos y lleoliad gyda'r cynllun cynnil.

en: Image Type
cy: Math o Ddelwedd

en: %d pixel | %d pixels
cy[0]: %d picsel
cy[1]: %d bicsel
cy[2]: %d picsel
cy[3]: %d picsel

en: Width
cy: Lled

en: Height
cy: Uchder

en: Title
cy: Teitl

en: Author
cy: Awdur

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Created On
cy: Crëwyd ar

en: Created By
cy: Crëwyd gan

en: Disclaimer
cy: Ymwadiad

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Camera Brand
cy: Gwneuthurwr y Camera

en: Camera Model
cy: Model y Camera

note: Choose which date to show in order of relevance
en: Date Taken
cy: Dyddiad Cymerwyd

en: Date Digitized
cy: Dyddiad Digideiddiwyd

en: Date Modified
cy: Dyddiad Newidiwyd

en: Exposure Time
cy: Hyd y Dinoethiad

en: Aperture Value
cy: Maint Agoriad

en: ISO Speed Rating
cy: Mesur Cyflymdra ISO

en: Flash Fired
cy: Taniwyd y Fflach

en: Metering Mode
cy: Dull Metru

en: Exposure Program
cy: Rhaglen Amlygiad

en: Focal Length
cy: Hyd Ffocal

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Location
cy: Lleoliad

en: Keywords
cy: Allweddeiriau

en: Creator
cy: Crëwr

en: Rating
cy: Graddio

en: Failed to load image information
cy: Methu llwytho gwybodaeth delwedd

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: Image
cy: Delwedd

en: Actions: Action files can be added to this folder and will appear in the menu.
cy: Gweithredu: Gall ffeiliau gweithredu gael eu hychwanegu at y ffolder hon gan ymddangos yn y ddewislen.

en: More info
cy: Rhagor o wybodaeth

en: View a sample action file with documentation
cy: Gweld sampl o ffeil gweithredu gyda dogfennaeth

en: Scripts: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
cy: Sgriptiau: Bydd holl ffeiliau gweithredadwy yn y ffolder hon yn ymddangos yn y ddewislen Sgriptiau.

en: View additional information about creating scripts
cy: Gweld gwybodaeth ychwanegol ynghylch creu sgriptiau

en: (Empty)
cy: (Gwag)

en: Use Default
cy: Defnyddio'r rhagosodedig

en: Temporarily disable auto-sort
cy: Analluogi awto didoli dros dro

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: List View
cy: Golwg Rhestr

note: translators: this is used in the view menu
en: _List
cy: _Rhestr

en: The list view encountered an error.
cy: Digwyddod gwall yn y golwg rhestr.

en: The list view encountered an error while starting up.
cy: Digwyddodd gwall wrth gychwyn y golwg rhestr.

en: Display this location with the list view.
cy: Dangos y lleoliad hwn gyda'r golwg rhestr.

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
cy[0]: Hoffech chi weld %d lleoliad?
cy[1]: Hoffech chi weld %d leoliad?
cy[2]: Hoffech chi weld %d lleoliad?
cy[3]: Hoffech chi weld %d lleoliad?

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
cy[0]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.
cy[1]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.
cy[2]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.
cy[3]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.

en: --check cannot be used with other options.
cy: --check nid oes modd ei ddefnyddio gyda dewisiadau eraill.

en: --quit cannot be used with URIs.
cy: --quit nid oes modd ei ddefnyddio gydag URLau.

en: --geometry cannot be used with more than one URI.
cy: --geometry nid oes modd ei ddefnyddio gyda mwy nag un URI.

en: Perform a quick set of self-check tests.
cy: Cyflawni set gyflym o brofion hunan-wirio.

en: Create the initial window with the given geometry. Examples: nemo --geometry=+100+100, nemo --geometry=600x400, nemo --geometry=600x400+100+100.
cy: Creu’r ffenestr gychwynnol gyda’r geometreg penodol. Enghreifftiau: nemo --geometry=+100+100, nemo --geometry=600x400, nemo --geometry=600x400+100+100.

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
cy: Dim ond creu ffenestri newydd ar gyfer URIau sydd wedi eu pennu'n union.

en: Ignored argument - left for compatibility only.
cy: Ymresymiad wedi ei anwybyddu - ar gyfer cydnawsedd yn unig.

en: Open URIs in tabs.
cy: Agor URIs mewn tabiau.

en: Open URIs in an existing window.
cy: Agor URIs mewn ffenestr sy'n bodoli eisoes.

en: Repair the user thumbnail cache - this can be useful if you're having trouble with file thumbnails.  Must be run as root
cy: Atgyweiriwch y storfa lluniau bach y defnyddiwr - gall hyn fod yn ddefnyddiol os ydych yn cael trafferth gyda lluniau bach ffeiliau.  Mae'n rhaid rhedeg fel gwraidd

en: Quit Nemo.
cy: Gadael Nemo.

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
cy: 
    
    Pori'r system ffeil gyda rheolwr ffeiliau

en: Nemo's main menu is now hidden
cy: Mae prif gyfrinair Nemo nawr wedi ei guddio

en: You have chosen to hide the main menu.  You can get it back temporarily by:
    
    - Tapping the <Alt> key
    - Right-clicking an empty region of the main toolbar
    - Right-clicking an empty region of the status bar.
    
    You can restore it permanently by selecting this option again from the View menu.
cy: Rydych wedi dewis cuddio'r prif gyfrinair. Mae modd i chi ei gael yn ôl dros dro drwy:
    
    - Tapio bysell <Alt>
    - De glicio ar ddarn rhydd o'r prif far ochr
    - De glicio ar ddarn rhydd o'r bar statws.
    
    Mae modd i chi ei adfer yn barhaol drwy ei ddewis eto o'r ddewislen Golwg.

en: Don't show this message again.
cy: Peidio dangos y neges eto.

en: The Link "%s" is Broken.
cy: Mae'r Ddolen "%s" wedi Torri.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
cy: Mae'r Ddolen "%s" wedi torri. Ei symud i'r Sbwriel?

en: This link cannot be used, because it has no target.
cy: Nid oes modd defnyddio'r ddolen hon am nad oes cyrchfan ganddi.

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
cy: Nid oes modd defnyddio'r ddolen hon am nad yw'r cyrchfan "%s" yn bodoli.

note: name, stock id label, accelerator
en: Mo_ve to Trash
cy: Symud i'r _Sbwriel

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
cy: Hoffech chi redeg "%s", neu ddangos ei gynnwys?

en: "%s" is an executable text file.
cy: Mae "%s" yn ffeil testun gweithredadwy.

en: Run in _Terminal
cy: Rhedeg mewn _Terfynell

en: _Display
cy: _Dangos

en: Are you sure you want to open all files?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am agor pob ffeil?

en: This will open %d separate tab. | This will open %d separate tabs.
cy[0]: Bydd hyn yn agor %d tab gwahanol.
cy[1]: Bydd hyn yn agor %d dab gwahanol.
cy[2]: Bydd hyn yn agor %d tab gwahanol.
cy[3]: Bydd hyn yn agor %d tab gwahanol.

en: Open with
cy: Agor gyda

en: Unknown file type
cy: Math anhysbys o ffeil

en: The file "%s" has no known programs associated with it.  If you trust the source of this file, and have sufficient permissions, you can mark it executable and launch it.  Or, you can use the Open With dialog to pick a program to associate it with.
cy: Nid oes gan ffeil "%s" raglen yn gysylltiedig â hi. Os ydych yn ymddiried yn ffynhonnell y ffeil ac mae gennych ganiatâd digonol, mae modd i chi ei nodi fel un gweithredadwy a'i chychwyn. Neu gallwch ddefnyddio'r deialog Agor Gyda i ddewis rhaglen i gysylltu â hi.

en: Make executable and run
cy: Gwneud yn weithredadwy a'i redeg

en: The file "%s" has no known programs associated with it.  Use the Open With dialog to pick a program to open it with.
cy: Nid oes gan y ffeil "%s" raglenni hysbys sy'n gysylltiedig â hi. Defnyddiwch y deialog Agor Gyda i ddewis rhaglen i'w hagor.

en: Choose a program
cy: Dewis rhaglen

en: Untrusted application launcher
cy: Cychwynnwr rhaglenni heb ymddiriedaeth

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted (executable). If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
cy: Nid yw cychwynnydd rhaglen "%s" wedi ei nodi'n un mae modd ymddiried ynddi (gweithredadwy). Os nad ydych yn gwybod ffynhonnell y ffeil, gall fod yn anniogel ei chychwyn.

en: _Launch Anyway
cy: _Cychwyn Beth Bynnag

en: Mark as _Trusted
cy: Nodi fel un ag _Ymddiriedaeth

en: This will open %d separate application. | This will open %d separate applications.
cy[0]: Bydd hyn yn agor %d rhaglen gwahanol.
cy[1]: Bydd hyn yn agor %d rhaglen gwahanol.
cy[2]: Bydd hyn yn agor %d rhaglen gwahanol.
cy[3]: Bydd hyn yn agor %d rhaglen gwahanol.

en: Unable to mount location
cy: Methu arosod y lleoliad

en: Unable to start location
cy: Methu cychwyn y lleoliad

en: Opening "%s".
cy: Agor "%s".

en: Opening %d item. | Opening %d items.
cy[0]: Agor %d eitem.
cy[1]: Agor %d eitem.
cy[2]: Agor %d eitem.
cy[3]: Agor %d eitem.

en: Close tab
cy: Cau tab

note: Translators: This is the --help description for the open-with app, the initial newlines are between the command line arg and the description
en: 
    
    Show an open-with dialog given a uri, to allow the user to change the default mimetype handler.
cy: 
    
    Dangos deialog agor-gyda a rhoi'r uri, i ganiatáu i'r defnyddiwr newid y triniwr mimetype rhagosodedig.

en: Devices
cy: Dyfeisiau

en: Free space: %s
cy: Gofod rhydd: %s

en: My Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Open your personal folder
    %s
cy: Agor eich ffolder personol
    %s

en: Home
cy: Cartref

en: Open the contents of your desktop in a folder
cy: Agor cynnwys eich bwrdd gwaith mewn ffolder

en: Favorites
cy: Ffefrynnau

en: Favorite files
cy: Hoff ffeiliau

en: Recent
cy: Diweddar

en: Recent files
cy: Ffeiliau Diweddar

en: Open the contents of the File System
    %s
cy: Agor cynnwys y System Ffeiliau
    %s

en: File System
cy: System Ffeiliau

en: Trash
cy: Sbwriel

en: Open the trash
cy: Agor y sbwriel

en: Bookmarks
cy: Nodau Tudalen

en: Mount and open %s (%s)
cy: Arosod ac agor %s (%s)

en: Mount and open %s
cy: Arosod ac agor %s

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Browse the contents of the network
cy: Pori cynnwys y rhwydwaith

note: Adjust start/stop items to reflect the type of the drive name, stock id label, accelerator
en: _Start
cy: _Cychwyn

note: name, stock id label, accelerator
en: _Stop
cy: _Atal

note: start() for type G_DRIVE_START_STOP_TYPE_SHUTDOWN is normally not used
en: _Power On
cy: _Troi Ymlaen

en: _Safely Remove Drive
cy: _Tynnu Gyriant yn Ddiogel

en: _Connect Drive
cy: _Cysylltu Gyriant

en: _Disconnect Drive
cy: _Datgysylltu Gyriant

en: _Start Multi-disk Device
cy: C_ychwyn Dyfais Amlddisg

en: _Stop Multi-disk Device
cy: _Atal Dyfais Amlddisg

note: stop() for type G_DRIVE_START_STOP_TYPE_PASSWORD is normally not used
en: _Unlock Drive
cy: _Datgloi Gyriant

en: _Lock Drive
cy: C_loi Gyriant

en: Unable to start %s
cy: Methu cychwyn %s

en: Unable to eject %s
cy: Methu bwrw allan %s

en: Unable to poll %s for media changes
cy: Methu galw %s ar gyfer newid cyfrwng

en: Unable to stop %s
cy: Methu atal %s

note: name, stock id label, accelerator
en: _Open
cy: _Agor

note: add the "open in new tab" menu item name, stock id label, accelerator
en: Open in New _Tab
cy: Agor mewn _Tab Newydd

note: add the "open in new window" menu item
en: Open in New _Window
cy: Agor mewn _Ffenestr Newydd

note: name, stock id, label
en: _Add Bookmark
cy: _Ychwanegu Nodau Tudalen

en: Remove
cy: Tynnu

note: name, stock id label, accelerator
en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

note: name, stock id label, accelerator
en: _Mount
cy: _Arosod

note: add the "Unmount" menu item name, stock id label, accelerator
en: _Unmount
cy: _Dadarosod

note: add the "Eject" menu item name, stock id label, accelerator
en: _Eject
cy: _Bwrw Allan

note: name, stock id label, accelerator
en: _Detect Media
cy: C_anfod Cyfrwng

note: Empty Trash menu item
en: Empty _Trash
cy: Gwagio'r _Sbwriel

note: name, stock id label, accelerator
en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: %1$s file operation active.  %2$d%% complete. | %1$s file operations active.  %2$d%% complete.
cy[0]: %1$s gweithred ffeil gweithredol. %2$d%% wedi cwblhau.
cy[1]: %1$s weithred ffeil gweithredol. %2$d%% wedi cwblhau.
cy[2]: %1$s gweithred ffeil gweithredol. %2$d%% wedi cwblhau.
cy[3]: %1$s gweithred ffeil gweithredol. %2$d%% wedi cwblhau.

en: File Operations
cy: Gweithredoedd Ffeiliau

en: All file operations have been successfully completed
cy: Pob gweithred ffeil wedi eu cwblhau'n llwyddiannus

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
cy: Nid oes modd neilltuo mwy na un eicon cyfaddas ar y tro!

en: Please drag just one image to set a custom icon.
cy: Llusgwch dim ond un ddelwedd i osod eicon cyfaddas.

en: The file that you dropped is not local.
cy: Nid yw'r ffeil a ollyngwyd yn un lleol.

en: You can only use local images as custom icons.
cy: Gallwch ddefnyddio delweddau lleol fel eiconau cyfaddas yn unig.

en: The file that you dropped is not an image.
cy: Nid yw'r ffeil a ollyngwyd yn ddelwedd.

en: _Name: | _Names:
cy[0]: _Enw:
cy[1]: _Enwau:
cy[2]: _Enwau:
cy[3]: _Enwau:

en: Properties
cy: Priodweddau

en: %s Properties
cy: Priodweddau %s

note: Fallback, use for both unknown attributes and attributes * for which we have no more appropriate default.
en: unknown
cy: anhysbys

en: Cancel Group Change?
cy: Diddymu Newid Grŵp?

en: Cancel Owner Change?
cy: Diddymu Newid Perchennog?

en: nothing
cy: dim

en: unreadable
cy: annarllenadwy

en: %1$s item (and %2$s hidden) | %1$s items (and %2$s hidden)
cy[0]: %1$s eitem (a %2$s cudd)
cy[1]: %1$s eitem (a %2$s cudd)
cy[2]: %1$s eitem (a %2$s cudd)
cy[3]: %1$s eitem (a %2$s cudd)

en: %1$s item | %1$s items
cy[0]: %1$s eitem
cy[1]: %1$s eitem
cy[2]: %1$s eitem
cy[3]: %1%1$s eitem

en: (some contents unreadable)
cy: (peth o'r cynnwys yn annarllenadwy)

note: Also set the title field here, with a trailing carriage return & * space if the value field has two lines. This is a hack to get the * "Contents:" title to line up with the first line of the * 2-line value. Maybe there's a better way to do this, but I * couldn't think of one.
en: Contents:
cy: Cynnwys:

en: Size:
cy: Maint:

note: Translators: "used" refers to the capacity of the filesystem
en: used
cy: defnyddiwyd

note: Translators: "free" refers to the capacity of the filesystem
en: free
cy: rhydd

en: Total capacity:
cy: Cyfanswm cynhwysedd:

en: Filesystem type:
cy: Math o system ffeiliau:

en: Type:
cy: Math:

en: Link target:
cy: Targed dolen:

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Volume:
cy: Lefel sain:

en: Accessed:
cy: Mynediad:

en: Created:
cy: Crëwyd:

en: Modified:
cy: Newidwyd:

en: Free space:
cy: Lle rhydd:

en: _Read
cy: _Darllen

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

en: E_xecute
cy: Gweit_hredu

note: translators: this gets concatenated to "no read", * "no access", etc. (see following strings)
en: no
cy: na

en: list
cy: rhestr

en: read
cy: darllen

en: create/delete
cy: creu/dileu

en: write
cy: ysgrifennu

en: access
cy: mynediad

en: Access:
cy: Mynediad:

en: Folder access:
cy: Mynediad i ffolder:

en: File access:
cy: Mynediad i ffeil:

en: List files only
cy: Rhestru ffeiliau'n unig

en: Access files
cy: Mynediad at ffeiliau

en: Create and delete files
cy: Creu a dileu ffeiliau

en: Read-only
cy: Darllen yn unig

en: Read and write
cy: Darllen ac ysgrifennu

en: Special flags:
cy: Baneri arbennig:

en: Set _user ID
cy: Gosod ID de_fnyddiwr

en: Set gro_up ID
cy: Gosod ID grŵ_p

en: _Sticky
cy: Glud_iog

en: _Owner:
cy: _Perchennog:

en: Owner:
cy: Perchennog:

en: _Group:
cy: _Grŵp:

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Execute:
cy: Gweithredu:

en: Allow _executing file as program
cy: Caniatáu _gweithredu'r ffeil fel rhaglen

en: Others:
cy: Eraill:

en: Folder Permissions:
cy: Caniatâd Ffolderi:

en: File Permissions:
cy: Caniatâd Ffolderi:

en: Text view:
cy: Golwg testun:

en: Permissions
cy: Caniatâd

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
cy: Nid chi yw'r perchennog, felly nid oes modd i chi newid y caniatâd.

en: SELinux context:
cy: Cyd-destun SELinux:

en: Last changed:
cy: Newidiwyd diwethaf:

en: Apply Permissions to Enclosed Files
cy: Gosod Caniatâd y Ffeiliau Amgaeedig

en: The permissions of "%s" could not be determined.
cy: Nid oes modd canfod caniatâd "%s".

en: The permissions of the selected file could not be determined.
cy: Nid oes modd canfod caniatâd y ffeil hon.

en: Open With
cy: Agor Gyda

en: Help
cy: Cymorth

en: Close
cy: Cau

en: Creating Properties window.
cy: Creu ffenestr Priodweddau.

en: There was an error displaying help.
cy: Bu gwall wrth ddangos cymorth.

en: Revert
cy: Dychwelyd

en: Not supported in this location
cy: Heb ei gefnogi yn y lleoliad hwn

en: No scripts found
cy: Heb ganfod sgriptiau

en: Scripts
cy: Sgriptiau

en: Show Places
cy: Dangos Mannau

en: Show Treeview
cy: Dangos Golwg Coeden

en: Hide the Sidebar (F9)
cy: Cuddio'r Bar Ochr (F9)

en: Show the Sidebar (F9)
cy: Dangos y Bar Ochr (F9)

en: Adjust zoom level
cy: Newid lefel chwyddo

en: A problem has been detected with your thumbnail cache.  Fixing it will require administrative privileges.
cy: Wedi canfod problem gyda'ch storfa lluniau bach.  Bydd ei datrys angen caniatâd gweinyddwr.

en: Fix now
cy: Trwsio nawr

en: Dismiss
cy: Cau

en: Elevated Privileges
cy: Breintiau Uwch

en: Restore Selected Items
cy: Adfer yr Eitemau Hyn

en: Restore selected items to their original position
cy: Adfer yr eitemau hyn i'w lleoliad gwreiddiol

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
cy: Bydd "%s" yn cael ei symud os dewiswch y gorchymyn Gludo

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
cy: Bydd "%s" yn cael ei gopïo os dewiswch y gorchymyn Gludo

en: There is nothing on the clipboard to paste.
cy: Does dim byd ar y clipfwrdd i'w ludo.

note: add the "create new folder" menu item name, stock id label, accelerator
en: Create New _Folder
cy: Creu _Ffolder Newydd

note: name, stock id label, accelerator
en: Cu_t
cy: _Torri

note: name, stock id label, accelerator
en: _Copy
cy: _Copïo

note: We make accelerator "" instead of null here to not inherit the stock accelerator for paste name, stock id label, accelerator
en: _Paste Into Folder
cy: G_ludo i'r Ffolder

en: P_in
cy: P_inio

en: Unp_in
cy: Dad_binio

note: name, stock id label, accelerator
en: _Delete
cy: _Dileu

en: P_roperties
cy: P_riodweddau

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: This will open %'d separate tab. | This will open %'d separate tabs.
cy[0]: Bydd hyn yn agor %'d tab gwahanol.
cy[1]: Bydd hyn yn agor %'d dab gwahanol.
cy[2]: Bydd hyn yn agor %d tab gwahanol.
cy[3]: Bydd hyn yn agor %d tab gwahanol.

en: This will open %'d separate window. | This will open %'d separate windows.
cy[0]: Bydd hyn yn agor %'d ffenest gwahanol.
cy[1]: Bydd hyn yn agor %'d ffenest gwahanol.
cy[2]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.
cy[3]: Bydd hyn yn agor %d ffenest gwahanol.

en: Select Items Matching
cy: Dewis Eitemau sy'n Cydweddu

en: _Pattern:
cy: _Patrwm:

en: Examples:
cy: Esiamplau:

note: Reset to default info
en: Undo
cy: Dadwneud

en: Undo last action
cy: Dadwneud y weithred ddiweddaraf

note: Reset to default info
en: Redo
cy: Ail-wneud

en: Redo last undone action
cy: Ail-wneud y weithred dadwneud diwethaf

en: Content View
cy: Golwg Cynnwys

en: View of the current folder
cy: Golwg o'r ffolder gyfredol

en: "%s" selected
cy: Dewiswyd "%s"

en: %'d folder selected | %'d folders selected
cy[0]: Dewiswyd %'d ffolder
cy[1]: Dewiswyd %'d ffolder
cy[2]: Dewiswyd %d ffolder
cy[3]: Dewiswyd %d ffolder

en:  (containing %'d item) |  (containing %'d items)
cy[0]:  (yn cynnwys %'d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys %'d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[3]:  (yn cynnwys %d eitem)

note: translators: this is preceded with a string of form 'N folders' (N more than 1)
en:  (containing a total of %'d item) |  (containing a total of %'d items)
cy[0]:  (yn cynnwys cyfanswm o %'d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys cyfanswm o %'d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[3]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)

en: %'d item selected | %'d items selected
cy[0]: Dewiswyd %'d eitem
cy[1]: Dewiswyd %'d eitem
cy[2]: Dewiswyd %d eitem
cy[3]: Dewiswyd %d eitem

note: Folders selected also, use "other" terminology
en: %'d other item selected | %'d other items selected
cy[0]: Dewiswyd %'d eitem arall
cy[1]: Dewiswyd %'d eitem arall
cy[2]: Dewiswyd %d eitem arall
cy[3]: Dewiswyd %d eitem arall

en: %'u item | %'u items
cy[0]: %'u eitem
cy[1]: %'u o eitemau
cy[2]: %'u o eitemau
cy[3]: %'u o eitemau

en: %s, Free space: %s
cy: %s, Gofod rhydd: %s

en: Open With %s
cy: Agor gyda %s

en: Use "%s" to open the selected item | Use "%s" to open the selected items
cy[0]: Defnyddiwch "%s" er mwyn agor yr eitem a ddewiswyd
cy[1]: Defnyddio "%s" i agor yr eitemau a ddewiswyd
cy[2]: Defnyddio "%s" i agor yr eitemau a ddewiswyd
cy[3]: Defnyddio "%s" i agor yr eitemau a ddewiswyd

en: Run "%s" on any selected items
cy: Rhedeg "%s" ar unrhyw eitem a ddewiswyd

en: Create a new document from template "%s"
cy: Creu dogfen newydd o dempled "%s"

note: translators: this is preceded with a string of form 'N selected items' (N more than 1)
en: The %'d selected item will be moved if you select the Paste command | The %'d selected items%s will be moved if you select the Paste command
cy[0]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael ei symud os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[1]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu symud os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[2]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu symud os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[3]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu symud os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo

note: translators: this is preceded with a string of form 'N selected items' (N more than 1)
en: The %'d selected item will be copied if you select the Paste command | The %'d selected items%s will be copied if you select the Paste command
cy[0]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael ei gopïo os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[1]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu copïo os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[2]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu copïo os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo
cy[3]: Bydd y %'d eitem dewiswyd yn cael eu copïo os fyddwch yn dewis y gorchymyn Gludo

en: Select Target Folder For Move
cy: Dewis Ffolder Targed ar gyfer Symud

en: Select Target Folder For Copy
cy: Dewis Ffolder Targed ar gyfer Copïo

en: Unable to unmount location
cy: Methu arosod y lleoliad

en: Unable to eject location
cy: Methu bwrw allan y lleoliad

en: Unable to stop drive
cy: Methu atal y gyriant

en: Connect to Server %s
cy: Cysylltu â Gweinydd %s

en: _Connect
cy: _Cysylltu

en: Link _name:
cy: _Enw cyswllt:

note: name, stock id, label
en: Create New _Document
cy: Creu _Dogfen Newydd

note: name, stock id, label
en: Open Wit_h
cy: Agor _Gyda

en: Choose a program with which to open the selected item
cy: Dewiswch raglen i agor yr eitem hon

note: tooltip
en: View or modify the properties of each selected item
cy: Edrych ar neu addasu priodweddau pob eitem a ddewiswyd

note: tooltip
en: Create a new empty folder inside this folder
cy: Crëwch ffolder wag newydd o fewn y ffolder hon

note: name, stock id, label
en: No templates installed
cy: Heb osod templedi

note: name, stock id translators: this is used to indicate that a document doesn't contain anything label, accelerator
en: _Empty Document
cy: Dogfen _Wag

note: tooltip
en: Create a new empty document inside this folder
cy: Crëwch dogfen wag newydd o fewn y ffolder hon

note: tooltip
en: Open the selected item in this window
cy: Agor yr eitem hon yn y ffenestr hon

note: name, stock id label, accelerator Location-specific actions
en: Open in Navigation Window
cy: Agor mewn Ffenestr Llywio

note: tooltip
en: Open each selected item in a navigation window
cy: Agor pob eitem mewn ffenestr llywio

note: tooltip
en: Open each selected item in a new tab
cy: Agor pob eitem mewn tab newydd

note: name, stock id label, accelerator
en: Open in Terminal
cy: Agor mewn Terfynell

note: tooltip
en: Open terminal in the selected folder
cy: Agor terfynell mewn ffolder

note: name, stock id label, accelerator
en: Open as Root
cy: Agor fel Root

note: tooltip
en: Open the folder with administration privileges
cy: Agor y ffolder gyda breintiau gweinyddol

note: name, stock id label, accelerator
en: Follow link to original file
cy: Dilynwch y ddolen i'r ffeil wreiddiol

note: tooltip
en: Navigate to the original file that this symbolic link points to
cy: Symudwch at y ffeil wreiddiol y mae'r ddolen symbolaidd yn pwyntio tuag ati

note: name, stock id label, accelerator
en: Open containing folder
cy: Agor ffolder sy'n eu cynnwys

note: tooltip
en: Navigate to the folder that the selected item is stored in
cy: Symud i'r ffolder y mae'r eitem wedi ei chadw ynddi

note: name, stock id label, accelerator
en: Other _Application...
cy: Rhaglen _Arall...

note: tooltip
en: Choose another application with which to open the selected item
cy: Dewiswch raglen arall i agor yr eitem hon

note: name, stock id label, accelerator
en: Open With Other _Application...
cy: Agor gyda Rhaglen _Arall...

note: tooltip
en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
cy: Paratowch y ffeiliau hyn er mwyn eu symud gyda'r gorchymyn Gludo

note: tooltip
en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
cy: Paratowch y ffeiliau hyn i'w copïo gyda'r gorchymyn Gludo

note: name, stock id label, accelerator
en: _Paste
cy: _Gludo

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
cy: Symud neu gopïo'r ffeiliau a ddewiswyd ynghynt drwy'r gorchymyn Torri neu Copïo

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
cy: Symud neu gopïo'r ffeiliau ddewiswyd ynghynt i'r ffolder drwy Dorri neu Gopïo

note: name, stock id, label
en: Cop_y to
cy: C_opïo i

note: name, stock id, label
en: M_ove to
cy: _Symud i

note: name, stock id label, accelerator
en: Select _All
cy: Dewis y _Cyfan

note: tooltip
en: Select all items in this window
cy: Dewiswch bob eitem yn y ffenestr

note: name, stock id label, accelerator
en: Select I_tems Matching...
cy: Dewis _Eitemau sy'n Cydweddu...

note: tooltip
en: Select items in this window matching a given pattern
cy: Dewis eitemau yn y ffenestr yma sy'n cydweddu â'r patrwm

note: name, stock id label, accelerator
en: _Invert Selection
cy: _Gwrthdroi'r Dewis

note: tooltip
en: Select all and only the items that are not currently selected
cy: Dewiswch dim ond bob eitem sydd heb ei dewis hyd yma

note: name, stock id label, accelerator
en: D_uplicate
cy: D_yblygu

note: tooltip
en: Duplicate each selected item
cy: Dyblygu pob eitem a ddewiswyd

note: name, stock id label, accelerator
en: Ma_ke Link | Ma_ke Links
cy[0]: Creu _Cyswllt
cy[1]: Creu _Cysylltiadau
cy[2]: Creu _Cysylltiadau
cy[3]: Creu _Cysylltiadau

note: tooltip
en: Create a symbolic link for each selected item
cy: Creu cyswllt symbolaidd ar gyfer pob eitem a ddewiswyd

note: tooltip
en: Rename selected item
cy: Ailenwi'r eitemau a ddewiswyd

note: tooltip
en: Move each selected item to the Trash
cy: Symud pob eitem a ddewiswyd i'r Sbwriel

note: tooltip
en: Delete each selected item, without moving to the Trash
cy: Dileu pob eitem a ddewiswyd, heb eu symud i'r Sbwriel

note: name, stock id label, accelerator
en: _Restore
cy: _Adfer

note: name, stock id label, accelerator name, stock id, label
en: _Undo
cy: _Dadwneud

note: tooltip
en: Undo the last action
cy: Dadwneud y weithred ddiwethaf

note: name, stock id label, accelerator
en: _Redo
cy: _Ail-wneud

note: tooltip
en: Redo the last undone action
cy: Ail-wneud y weithred gafodd ei dadwneud diwethaf

note: * multiview-TODO: decide whether "Reset to Defaults" should * be window-wide, and not just view-wide. * Since this also resets the "Show hidden files" mode, * it is a mixture of both ATM. name, stock id label, accelerator
en: Reset View to _Defaults
cy: Ailosod y Golwg i'r _Rhagosodiadau

note: tooltip
en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
cy: Ailosod y drefn trefnu a'r lefel chwyddo i fod yr un fath â dewisiadau'r olwg hon

note: name, stock id label, accelerator
en: Connect To This Server
cy: Cysylltu â'r Gweinydd

note: tooltip
en: Make a permanent connection to this server
cy: Gwneud cysylltiad parhaol â'r gweinydd

note: tooltip
en: Mount the selected volume
cy: Arosod y gyfrol hon

note: tooltip
en: Unmount the selected volume
cy: Dadarosod y gyfrol hon

note: tooltip
en: Eject the selected volume
cy: Bwrw allan y gyfrol hon

note: tooltip
en: Start the selected volume
cy: Cychwyn y gyfrol hon

note: tooltip
en: Stop the selected volume
cy: Atal y gyfrol hon

note: tooltip
en: Detect media in the selected drive
cy: Canfod cyfrwng yn y gyfrol hon

note: tooltip
en: Mount the volume associated with the open folder
cy: Arosod y gyfrol sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

note: tooltip
en: Unmount the volume associated with the open folder
cy: Dadarosod y gyfrol sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

note: tooltip
en: Eject the volume associated with the open folder
cy: Bwrw allan y gyfrol sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

note: tooltip
en: Start the volume associated with the open folder
cy: Cychwyn y gyfrol sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

note: tooltip
en: Stop the volume associated with the open folder
cy: Atal y gyfrol sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

note: name, stock id label, accelerator
en: Open File and Close window
cy: Agor Ffeil a Chau'r ffenest

note: tooltip
en: Open this folder in a navigation window
cy: Agor y ffolder mewn ffenestr lywio

note: tooltip
en: Open this folder in a new tab
cy: Agor y ffolder mewn tab newydd

note: tooltip
en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
cy: Paratoi'r ffolder i'w symud gyda gorchymyn Gludo

note: tooltip
en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
cy: Paratoi'r ffolder i'w symud gyda gorchymyn Gludo

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
cy: Symud neu gopïo ffeiliau dewiswyd ynghynt gyda gorchymyn Torri neu Gopïo i'r ffolder hon

note: tooltip
en: Move this folder to the Trash
cy: Symud y ffolder i'r Sbwriel

note: tooltip
en: Delete this folder, without moving to the Trash
cy: Dileu'r ffolder, heb ei symud i'r Sbwriel

note: tooltip
en: Mount the volume associated with this folder
cy: Arosod y gyfrol cysylltiedig â'r ffolder hon

note: tooltip
en: Unmount the volume associated with this folder
cy: Dadarosod y gyfrol cysylltiedig â'r ffolder hon

note: tooltip
en: Eject the volume associated with this folder
cy: Bwrw allan y gyfrol cysylltiedig â'r ffolder hon

note: tooltip
en: Start the volume associated with this folder
cy: Cychwyn y gyfrol cysylltiedig â'r ffolder hon

note: tooltip
en: Stop the volume associated with this folder
cy: Atal y gyfrol cysylltiedig â'r ffolder hon

note: tooltip
en: View or modify the properties of this folder
cy: Darllen neu newid priodweddau'r ffolder

note: name, stock id, label
en: _Other pane
cy: Paen _arall

en: Copy the current selection to the other pane in the window
cy: Copiwch y dewis cyfredol i baen arall yn y ffenestr

en: Move the current selection to the other pane in the window
cy: Symudwch y dewis cyfredol i baen arall yn y ffenestr

note: name, stock id, label name, stock id label, accelerator
en: _Home
cy: _Cartref

en: Copy the current selection to the home folder
cy: Copiwch y dewis cyfredol i'r ffolder cartref

en: Move the current selection to the home folder
cy: Symudwch y dewis cyfredol i'r ffolder cartref

note: name, stock id, label
en: _Desktop
cy: _Bwrdd Gwaith

en: Copy the current selection to the desktop
cy: Copiwch y dewis cyfredol i'r bwrdd gwaith

en: Move the current selection to the desktop
cy: Symudwch y dewis cyfredol i'r bwrdd gwaith

en: Browse...
cy: Pori...

en: Browse for a folder to move the selection to
cy: Pori i ffolder i symud y dewis iddo

en: Browse for a folder to copy the selection to
cy: Pori i ffolder i gopïo'r dewis iddo

en: Pin the selected file so it always appears at the top of this location's file list
cy: Pinio'r ffeil a ddewiswyd fel ei bod bob amser yn ymddangos ar frig rhestr ffeiliau'r lleoliad hwn

en: Unpin the selected file from the top of this location's file list
cy: Dadbinio'r ffeil a ddewiswyd o frig rhestr ffeiliau'r lleoliad hwn

en: Add to favorites
cy: Ychwanegu at y ffefrynnau

en: Add the selected file to your favorites
cy: Ychwanegu'r ffeiliau hyn at eich ffefrynnau

en: Remove from favorites
cy: Tynnu o'r ffefrynnau

en: Remove the selected file from your favorites
cy: Tynnu'r ffeiliau hyn o'r ffefrynnau

en: Run scripts
cy: Rhedeg sgriptiau

note: Create a script action here specially because its tooltip is dynamic
en: _Scripts
cy: _Sgriptiau

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
cy: Symud y ffolder agored o'r sbwriel i "%s"

en: Move the selected folder out of the trash to "%s" | Move the selected folders out of the trash to "%s"
cy[0]: Copïwch y ffolder hon o'r sbwriel i "%s"
cy[1]: Symud y ffolderi hyn o'r sbwriel i "%s"
cy[2]: Symud y ffolderi hon o'r sbwriel i "%s"
cy[3]: Symud y ffolderi hon o'r sbwriel i "%s"

en: Move the selected folder out of the trash | Move the selected folders out of the trash
cy[0]: Symud y ffolder hon o'r sbwriel
cy[1]: Symud y ffolder hon o'r sbwriel
cy[2]: Symud y ffolderi hyn o'r sbwriel
cy[3]: Symud y ffolderi hyn o'r sbwriel

en: Move the selected file out of the trash to "%s" | Move the selected files out of the trash to "%s"
cy[0]: Symud y ffeil hon o'r sbwriel i "%s"
cy[1]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel i "%s"
cy[2]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel i "%s"
cy[3]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel i "%s"

en: Move the selected file out of the trash | Move the selected files out of the trash
cy[0]: Symud y ffeil hon o'r sbwriel
cy[1]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel
cy[2]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel
cy[3]: Symud y ffeiliau hyn o'r sbwriel

en: Move the selected item out of the trash to "%s" | Move the selected items out of the trash to "%s"
cy[0]: Symud yr eitem hon o'r sbwriel i "%s"
cy[1]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel i "%s"
cy[2]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel i "%s"
cy[3]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel i "%s"

en: Move the selected item out of the trash | Move the selected items out of the trash
cy[0]: Symud yr eitem hon o'r sbwriel
cy[1]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel
cy[2]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel
cy[3]: Symud yr eitemau hyn o'r sbwriel

en: Start the selected drive
cy: Cychwyn y gyriant hwn

en: Connect to the selected drive
cy: Cysylltu â'r gyriant hwn

en: _Start Multi-disk Drive
cy: C_ychwyn Dyfais Amlddisg

en: Start the selected multi-disk drive
cy: Cychwyn y gyriant amlddisg hwn

en: U_nlock Drive
cy: _Datgloi Gyriant

en: Unlock the selected drive
cy: Datgloi'r gyriant hwn

en: Stop the selected drive
cy: Atal y gyriant hwn

en: Safely remove the selected drive
cy: Tynnu'r gyriant hwn yn ddiogel

en: _Disconnect
cy: _Datgysylltu

en: Disconnect the selected drive
cy: Datgysylltu'r gyriant hwn

en: _Stop Multi-disk Drive
cy: _Atal Dyfais Amlddisg

en: Stop the selected multi-disk drive
cy: Atal y gyriant amlddisg hwn

en: Lock the selected drive
cy: Cloi'r gyriant hwn

en: Start the drive associated with the open folder
cy: Cychwyn y gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Connect to the drive associated with the open folder
cy: Cysylltu â'r gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Start the multi-disk drive associated with the open folder
cy: Cychwyn y gyriant amlddisg sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Unlock the drive associated with the open folder
cy: Datgloi'r gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: _Stop the drive associated with the open folder
cy: Atal y gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Safely remove the drive associated with the open folder
cy: Tynnu'r gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored yn ddiogel

en: Disconnect the drive associated with the open folder
cy: Datgysylltu'r gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Stop the multi-disk drive associated with the open folder
cy: Atal y gyriant amlddisg sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: Lock the drive associated with the open folder
cy: Cloi'r gyriant sy'n gysylltiedig â'r ffolder agored

en: _Delete Permanently
cy: _Dileu'n Barhaol

en: Delete the open folder permanently
cy: Dileu'r ffolder agored yn barhaol

en: Move the open folder to the Trash
cy: Symud y ffolder agored i'r Sbwriel

en: _Open With %s
cy: _Agor gyda %s

en: Open in %'d New _Window | Open in %'d New _Windows
cy[0]: Agor mewn %'d Ffenestr Newydd
cy[1]: Agor mewn %'d Ffenestr Newydd
cy[2]: Agor mewn %'d Ffenestr Newydd
cy[3]: Agor mewn %'d Ffenestr Newydd

en: Open in %'d New _Tab | Open in %'d New _Tabs
cy[0]: Agor mewn %'d Tab Newydd
cy[1]: Agor mewn %'d Tab Newydd
cy[2]: Agor mewn %'d Tab Newydd
cy[3]: Agor mewn %'d Tab Newydd

en: Delete all selected items permanently
cy: Dileu'r eitemau hyn yn barhaol

en: Remo_ve from Recent
cy: _Tynnu o'r Diweddar

en: Remove each selected item from the recently used list
cy: Tynnu pob eitem dan sylw o'r rhestr a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: View or modify the properties of the open folder
cy: Edrych ar neu addasu'r dewisiadau ar gyfer y ffolder agored

note: Note to localizers: convert file type string for file * (e.g. "folder", "plain text") to file type for symbolic link * to that kind of file (e.g. "link to folder"). appended to new link file
en: Link to %s
cy: Cysylltu â %s

en: Drag and drop is not supported.
cy: Nid yw llusgo a gollwng yn cael ei gynnal.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
cy: Dim ond ar systemau ffeiliau lleol mae llusgo a gollwng yn cael ei gynnal.

en: An invalid drag type was used.
cy: Defnyddiwyd math llusgo annilys.

note: Translator: This is the filename used for when you dnd raw * data to a directory, if the source didn't supply a name.
en: dropped data
cy: data gollyngwyd

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
cy: Hoffech chi ddileu unrhyw nodau tudalen o'ch rhestr sy'n defnyddio lleoliad nad yw'n bodoli?

en: The location "%s" does not exist.
cy: Nid yw'r lleoliad "%s" yn bodoli.

en: Bookmark for Nonexistent Location
cy: Nod Tudalen i Leoliad Nad yw'n Bodoli

en: Go to the location specified by this bookmark
cy: Mynd at y lleoliad bennwyd gan y nod tudalen hwn

en: %s - File Browser
cy: %s - Porwr Ffeiliau

en: Searching...
cy: Chwilio...

en: Could not display "%s".
cy: Methu dangos "%s".

en: Nemo has no installed viewer capable of displaying the folder.
cy: Nid oes gan Nemo unrhyw ddarllenydd wedi ei osod sy'n gallu dangos y ffolder.

en: The location is not a folder.
cy: Nid ffolder yw'r lleoliad.

en: Could not find "%s".
cy: Methwyd canfod "%s".

en: Please check the spelling and try again.
cy: Gwiriwch y sillafu a cheisio eto.

en: Nemo cannot handle "%s" locations.
cy: Nid yw Nemo'n gallu trin lleoliadau "%s".

en: Nemo cannot handle this kind of location.
cy: Nid yw Nemo'n gallu trin y math yma o leoliadau.

en: Unable to mount the location.
cy: Methu arosod y lleoliad.

en: Access was denied.
cy: Gwrthodwyd mynediad.

note: This case can be hit for user-typed strings like "foo" due to * the code that guesses web addresses when there's no initial "/". * But this case is also hit for legitimate web addresses when * the proxy is set up wrong.
en: Could not display "%s", because the host could not be found.
cy: Methu dangos "%s", oherwydd nad oedd modd canfod y gwesteiwr.

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
cy: Gwiriwch fod y sillafu'n gywir a bod eich gosodiadau dirprwyo'n gywir.

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
cy: Gwall: %s
    Dewiswch ddarllenydd arall a cheisio eto.

en: Nemo is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
cy: Mae Nemo yn feddalwedd rhydd; mae modd i chi ei ailddosbarthu a/neu ei newid o dan amodau Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU sy'n cael ei gyhoeddi gan y Software Foundation; un ai fersiwn 2 o'r Drwydded neu (eich dewis chi) unrhyw fersiwn diweddarach.

en: Nemo is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
cy: Mae Nemo'n cael ei ddosbarthu yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol ond heb UNRHYW WARANT O GWBL; heb unrhyw awgrym o warant o FASNACHEDD nac ADDASRWYDD AM UNRHYW BWRPAS ARBENNIG.  Gw. y Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol am ragor o wybodaeth.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Nemo; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
cy: Dylech fod wedi derbyn copi o'r Drwydded Gyhoeddus Gyffredin GNU gyda a Nemo; os nad, ysgrifennwch at y  Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA

en: Nemo lets you organize files and folders, both on your computer and online.
cy: Mae Nemo'n caniatáu i chi drefnu ffeiliau a ffolderi, ar eich cyfrifiadur ac ar-lein.

en: There was an error displaying help: 
    %s
cy: Bu gwall wrth ddangos cymorth: 
    %s

note: name, stock id, label
en: _File
cy: _Ffeil

note: name, stock id, label
en: _Edit
cy: _Golygu

note: name, stock id, label
en: _View
cy: G_olwg

note: name, stock id, label
en: _Help
cy: C_ymorth

note: name, stock id label, accelerator
en: _Close
cy: _Cau

note: tooltip
en: Close this folder
cy: Cau'r ffolder hon

en: Prefere_nces
cy: _Dewisiadau

en: Edit Nemo preferences
cy: Golygu dewisiadau Nemo

en: Plugins
cy: Ategion

en: Manage extensions, actions and scripts
cy: Rheoli estyniadau, camau gweithredu a'r sgriptiau

en: Undo the last text change
cy: Dadwneud y newid diwethaf yn y testun

note: name, stock id, label
en: Open _Parent
cy: Agor _Rhiant

en: Open the parent folder
cy: Agor y ffolder rhiant

note: tooltip
en: Stop loading the current location
cy: Atal llwytho'n y lleoliad cyfredol

note: name, stock id label, accelerator
en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

note: tooltip
en: Reload the current location
cy: Ail-lwytho'r lleoliad cyfredol

note: name, stock id label, accelerator
en: _All Topics
cy: _Pob Pwnc

note: tooltip
en: Display Nemo help
cy: Dangos cymorth Nemo

en: _Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau byr y Bysellfwrdd

en: Display keyboard shortcuts
cy: Dangos llwybrau byr y Bysellfwrdd

note: * name, stock id          { "NemoHelpSearch", NULL, label, accelerator        N_("Search for files"), NULL, tooltip                   N_("Locate files based on file name and type. Save your searches for later use."), G_CALLBACK (action_nemo_manual_callback) }, name, stock id          { "NemoHelpSort
en: _About
cy: _Ynghylch

note: tooltip
en: Display credits for the creators of Nemo
cy: Dangos diolchiadau i grewyr Nemo

note: name, stock id label, accelerator
en: Zoom _In
cy: Chwyddo i _Mewn

note: tooltip
en: Increase the view size
cy: Cynyddu maint y golwg

note: name, stock id label, accelerator
en: Zoom _Out
cy: Chwyddo _Allan

note: tooltip
en: Decrease the view size
cy: Lleihau maint y golwg

note: name, stock id label, accelerator
en: Normal Si_ze
cy: Maint A_rferol

note: tooltip
en: Use the normal view size
cy: Defnyddio maint golwg arferol

note: name, stock id label, accelerator
en: Connect to _Server...
cy: Cysylltu â'r _Gweinydd...

note: tooltip
en: Connect to a remote computer or shared disk
cy: Cysylltu â chyfrifiadur pell neu ddisg rhanedig

note: tooltip
en: Open your personal folder
cy: Agor eich ffolder personol

note: name, stock id label, accelerator
en: _Computer
cy: _Cyfrifiadur

note: tooltip
en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
cy: Pori'r holl ddisgiau a ffolderi pell a lleol sydd ar gael i'r cyfrifiadur

note: name, stock id label, accelerator
en: _Network
cy: _Rhwydwaith

note: tooltip
en: Browse bookmarked and local network locations
cy: Pori lleoliadau o fewn nodau tudalen ac ar y rhwydwaith leol

note: name, stock id label, accelerator
en: T_emplates
cy: _Templedi

note: tooltip
en: Open your personal templates folder
cy: Agor eich ffolder templedi personol

note: name, stock id label, accelerator
en: _Trash
cy: _Sbwriel

note: tooltip
en: Open your personal trash folder
cy: Agor eich ffolder sbwriel personol

note: name, stock id, label
en: _Go
cy: _Mynd

note: name, stock id, label
en: _Bookmarks
cy: _Nodau Tudalen

note: name, stock id, label
en: _Tabs
cy: _Tabiau

note: name, stock id, label
en: New _Window
cy: _Ffenestr Newydd

en: Open another Nemo window for the displayed location
cy: Agor ffenestr Nemo arall ar gyfer y lleoliad a ddangoswyd

note: name, stock id, label
en: New _Tab
cy: _Tab Newydd

en: Open another tab for the displayed location
cy: Agor tab arall ar gyfer y lleoliad a ddangoswyd

note: name, stock id, label
en: Close _All Windows
cy: Cau _Pob Ffenest

en: Close all Navigation windows
cy: Cau pob ffenest Llywio

note: name, stock id, label
en: _Back
cy: _Nôl

en: Go to the previous visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd diwethaf

note: name, stock id, label
en: _Forward
cy: _Ymlaen

en: Go to the next visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd nesaf

note: name, stock id, label
en: Toggle _Location Entry
cy: Toglo Cofnod _Lleoliad

en: Switch between location entry and breadcrumbs
cy: Newid rhwng cofnod lleoliad a briwsion

note: name, stock id, label
en: S_witch to Other Pane
cy: S_ymud i Baen Arall

en: Move focus to the other pane in a split view window
cy: Symud y canolbwynt i baen arall mewn ffenestr golwg hollt

note: name, stock id, label
en: Sa_me Location as Other Pane
cy: Yr _Un Lleoliad â Phaen Arall

en: Go to the same location as in the extra pane
cy: Mynd i'r un lleoliad ag yn y paen ychwanegol

en: Add a bookmark for the current location to this menu
cy: Ychwanegu nod tudalen ar gyfer y lleoliad cyfredol at y ddewislen hon

note: name, stock id, label
en: _Edit Bookmarks...
cy: _Golygu Nodau Tudalen...

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
cy: Dangos ffenest sy'n gadael i chi olygu nodau tudalen y ddewislen hon

en: _Previous Tab
cy: Tab _Blaenorol

en: Activate previous tab
cy: Gweithredu'r tab blaenorol

en: _Next Tab
cy: Y Tab _Nesaf

en: Activate next tab
cy: Gweithredu'r tab nesaf

en: Move Tab _Left
cy: Symud y Tab i'r _Chwith

en: Move current tab to left
cy: Symud y tab cyfredol i'r chwith

en: Move Tab _Right
cy: Symud y Tab i'r _Dde

en: Move current tab to right
cy: Symud y tab cyfredol i'r dde

en: Sidebar
cy: Bar Ochr

en: Toolbar
cy: Bar Offer

note: name, stock id label, accelerator
en: Show _Hidden Files
cy: Dangos Ffeiliau _Cudd

note: tooltip
en: Toggle the display of hidden files in the current window
cy: Toglo dangosiad ffeiliau cudd yn y ffenest gyfredol

note: name, stock id label, accelerator
en: _Main Toolbar
cy: _Prif Far Offer

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's main toolbar
cy: Newid gwelededd prif far offer y ffenestr hon

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: _Show Sidebar
cy: _Dangos y Bar Ochr

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's side pane
cy: Dangos gwelededd paen ochr y ffenestr

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: St_atusbar
cy: Bar St_atws

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's statusbar
cy: Newid gwelededd bar statws y ffenestr hon

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: M_enubar
cy: Bar Dewislen

note: tooltip
en: Change the default visibility of the menubar
cy: Newid gwelededd rhagosodedig y bar dewislen

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: _Search for Files...
cy: _Chwilio am Ffeiliau...

note: tooltip
en: Search documents and folders
cy: Chwilio dogfennau a ffolderi

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: E_xtra Pane
cy: Paen _Ychwanegol

note: tooltip
en: Open an extra folder view side-by-side
cy: Agor golwg ffolder ychwanegol ochr yn ochr

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: Show _Thumbnails
cy: Dangos _lluniau bach

note: tooltip
en: Toggle the display of thumbnails in the current directory
cy: Toglo dangosiad lluniau bach yn y cyfeiriadur cyfredol

en: Places
cy: Mannau

en: Select Places as the default sidebar
cy: Dewis Mannau fel y bar ochr rhagosodedig

en: Tree
cy: Coeden

en: Select Tree as the default sidebar
cy: Dewis coeden fel y bar ochr rhagosodedig

en: Path Bar
cy: Bar Llwybr

en: Always prefer the path bar
cy: Dewis y bar llwybr bob tro

en: Location Entry
cy: Cofnod Lleoliad

en: Always prefer the location entry
cy: Dewis y cofnod lleoliad bob tro

en: Back history
cy: Nôl mewn hanes

en: Forward history
cy: Ymlaen mewn hanes

en: _Up
cy: I _Fyny

en: Go to parent folder
cy: Mynd i'r ffolder rhiant

en: Go to home directory
cy: Mynd i'r cyfeiriadur cartref

en: Go to Computer
cy: Mynd i'r Cyfrifiadur

en: Toggle Location Entry
cy: Toglo Cofnod Lleoliad

en: New folder
cy: Ffolder newydd

en: Create a new folder
cy: Creu ffolder newydd

en: Open a terminal in the active folder
cy: Agor terfynell yn y ffolder weithredol

en: Icons
cy: Eiconau

en: List
cy: Rhestr

en: Compact
cy: Cywasgu

en: Search
cy: Chwilio

en: Show Thumbnails
cy: Dangos Lluniau Bach

en: _Location
cy: _Lleoliad

en: _New Tab
cy: _Tab Newydd

en: _Close Tab
cy: _Cau Tab

en: No files found
cy: Heb ganfod ffeiliau.

en: These files are on an Audio CD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar CD Sain.

en: These files are on an Audio DVD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar DVD Sain.

en: These files are on a Video DVD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar DVD Fideo.

en: These files are on a Video CD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar CD Fideo.

en: These files are on a Super Video CD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar CD Super Fideo.

en: These files are on a Photo CD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar Photo CD.

en: These files are on a Picture CD.
cy: Mae'r ffeiliau hyn ar Picture CD.

en: The media contains digital photos.
cy: Mae'r cyfrwng yn cynnwys ffotos digidol.

en: These files are on a digital audio player.
cy: Mae'r ffeiliau ar chwaraewr sain digidol.

en: The media contains software.
cy: Mae'r cyfrwng yn cynnwys meddalwedd.

note: fallback to generic greeting
en: The media has been detected as "%s".
cy: Wedi canfod y cyfrwng fel "%s".

en: Open %s
cy: Agor %s

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Cut the selected text to the clipboard
cy: Torri'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Copy the selected text to the clipboard
cy: Copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Paste the text stored on the clipboard
cy: Gludo'r testun sydd ar y clipfwrdd

note: tooltip
en: Select all the text in a text field
cy: Dewis y holl destun mewn maes testun

en: Move _Up
cy: Symud i _Fyny

en: Move Dow_n
cy: Symud i _Lawr

en: Use De_fault
cy: _Defnyddio'r Rhagosodiad

en: The name and icon of the file.
cy: Enw ac eicon y ffeil.

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: The general type of the file.
cy: Y math cyffredinol o ffeil.

en: Detailed Type
cy: Manylder y Math

en: The specific type of the file.
cy: Y math penodol o ffeil.

en: The date the file was modified.
cy: Y dyddiad newidiwyd y ffeil ddiwethaf.

en: Modified - Time
cy: Newidiwyd - Amser

en: Date Created
cy: Dyddiad Crëwyd

en: The date the file was created.
cy: Y dyddiad y cafodd y ffeil ei greu.

en: Created - Time
cy: Crëwyd - Amser

en: Date Accessed
cy: Dyddiad Cyrchwyd

en: The date the file was accessed.
cy: Y dyddiad cyrchwyd y ffeil.

en: Owner
cy: Perchennog

en: The owner of the file.
cy: Perchennog y ffeil.

en: Group
cy: Grŵp

en: The group of the file.
cy: Grŵp y ffeil.

en: The permissions of the file.
cy: Caniatâd y ffeil.

en: Octal Permissions
cy: Caniatâd Wythol

en: The permissions of the file, in octal notation.
cy: Caniatâd y ffeil, mewn nodiant wythol.

en: MIME Type
cy: Math MIME

en: The mime type of the file.
cy: Math mime y ffeil.

en: SELinux Context
cy: Cyd-destun SELinux

en: The SELinux security context of the file.
cy: Cyd-destun diogelwch SELinux y ffeil.

en: The location of the file.
cy: Lleoliad y ffeil.

en: Trashed On
cy: Dilëwyd ar

en: Date when file was moved to the Trash
cy: Dyddiad pan symudwyd y ffeil i'r Sbwriel

en: Original Location
cy: Lleoliad Gwreiddiol

en: Original location of file before moved to the Trash
cy: Lleoliad gwreiddol y ffeil cyn ei symud i'r Sbwriel

en: Hits
cy: Ymweliadau

en: How many times the search string appeared in the file
cy: Sawl gwaith yr ymddangosodd y llinyn chwilio yn y ffeil

en: on the desktop
cy: ar y bwrdd gwaith

en: You cannot move the volume "%s" to the trash.
cy: Nid oes modd symud cyfrol "%s" i'r sbwriel.

en: If you want to eject the volume, please use "Eject" in the popup menu of the volume.
cy: Os hoffech allfwrw'r gyfrol, defnyddiwch "Bwrw allan" yn newislen y gyfrol.

en: If you want to unmount the volume, please use "Unmount Volume" in the popup menu of the volume.
cy: Os hoffech ddadarosod y gyfrol, defnyddiwch "Dadarosod Cyfrol" yn newislen y gyfrol.

en: _Move Here
cy: _Symud Yma

en: _Copy Here
cy: _Copïo Yma

en: _Link Here
cy: _Cysylltu Yma

en: Cancel
cy: Diddymu

en: This file cannot be mounted
cy: Methu arosod y ffeil

en: This file cannot be unmounted
cy: Methu dadarosod y ffeil

en: This file cannot be ejected
cy: Methu bwrw allan y ffeil

en: This file cannot be started
cy: Methu cychwyn y ffeil

en: This file cannot be stopped
cy: Methu atal y ffeil

en: Slashes are not allowed in filenames
cy: Nid oes caniatâd i slaes mewn enw ffeil

en: File not found
cy: Heb ganfod ffeil

en: Toplevel files cannot be renamed
cy: Methu ailenwi ffeiliau lefel uchaf

en: Unable to rename desktop icon
cy: Methu ailenwi eicon bwrdd gwaith

en: Unable to rename desktop file
cy: Methu ailenwi ffeil bwrdd gwaith

note: Translators: this is the word Yesterday followed by * a time in 24h format. i.e. "Yesterday 23:04"
en: Yesterday %H:%M
cy: Ddoe %H:%M

note: Translators: this is the word Yesterday followed by * a time in 12h format. i.e. "Yesterday 9:04 PM"
en: Yesterday %l:%M %p
cy: Ddoe %l:%M %p

en: Not allowed to set permissions
cy: Dim hawl i osod caniatâd

en: Not allowed to set owner
cy: Dim hawl i osod perchennog

en: Specified owner '%s' doesn't exist
cy: Nid yw'r perchennog penodol '%s' yn bodoli

en: Not allowed to set group
cy: Dim hawl i osod grŵp

en: Specified group '%s' doesn't exist
cy: Nid yw'r grŵp penodol '%s' yn bodoli

en: %'u folder | %'u folders
cy[0]: %'u ffolder
cy[1]: %'u ffolder
cy[2]: %'u ffolder
cy[3]: %'u ffolder

en: %'u file | %'u files
cy[0]: %'u ffeil
cy[1]: %'u ffeil
cy[2]: %'u ffeil
cy[3]: %'u ffeil

note: This means no contents at all were readable
en: ? items
cy: ? eitem

note: This means no contents at all were readable
en: ? bytes
cy: ? beit

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Program
cy: Rhaglen

en: Audio
cy: Sain

en: Font
cy: Ffont

en: Archive
cy: Archif

en: Markup
cy: Tagiau

en: Text
cy: Testun

en: Video
cy: Fideo

en: Contacts
cy: Cysylltiadau

en: Calendar
cy: Calendr

en: Document
cy: Dogfen

en: Presentation
cy: Cyflwyniad

en: Spreadsheet
cy: Taenlen

en: Binary
cy: Deuaidd

en: Folder
cy: Ffolder

en: link
cy: cyswllt

en: link (broken)
cy: cyswllt (wedi torri)

en: Name: %s
cy: Enw: %s

en: Type: %s
cy: Math: %s

en: %s item | %s items
cy[0]: %s eitem
cy[1]: %s eitem
cy[2]: %s eitem
cy[3]: %s eitem

en: Contains: %s
cy: Cynnwys: %s

en: Size: %s
cy: Maint: %s

en: Accessed: %s
cy: Mynediad: %s

en: Modified: %s
cy: Newidwyd: %s

en: Created: %s
cy: Crëwyd: %s

en: Location: %s
cy: Lleoliad: %s

en: Merge folder "%s"?
cy: Uno ffolder "%s"?

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
cy: Bydd cyfuno yn gofyn am gadarnhad cyn amnewid unrhyw ffeil yn y ffolder sy'n gwrthdaro gyda'r ffeiliau sy'n cael eu copïo.

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder hŷn o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: A newer folder with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder mwy diweddar o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: Another folder with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder arall o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: Replacing it will remove all files in the folder.
cy: Bydd ei hamnewid yn tynnu'r holl ffeiliau yn y ffolder.

en: Replace folder "%s"?
cy: Amnewid ffolder "%s"?

en: A folder with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: Replace file "%s"?
cy: Amnewid ffolder "%s"?

en: Replacing it will overwrite its content.
cy: Bydd ei hamnewid yn trosysgrifennu ei chynnwys.

en: An older file with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder hŷn o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: A newer file with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder mwy diweddar o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: Another file with the same name already exists in "%s".
cy: Mae ffolder arall o'r un enw yn bodoli eisoes yn "%s".

en: Original file
cy: Ffeil wreiddiol

en: Last modified:
cy: Newidiwyd diwethaf:

en: Replace with
cy: Amnewid gyda

en: Merge
cy: Cyfuno

note: Setup the expander for the rename action
en: _Select a new name for the destination
cy: _Dewis enw newydd ar gyfer y gyrchfan

en: Reset
cy: Ailosod

note: Setup the checkbox to apply the action to all files
en: Apply this action to all files
cy: Gosod y weithred hon i bob ffeil

note: Add buttons
en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Skip
cy: _Hepgor

en: Re_name
cy: Ail_enwi

en: Replace
cy: Amnewid

en: File conflict
cy: Gwrthdaro ffeiliau

en: S_kip All
cy: H_epgor y Cyfan

en: _Retry
cy: C_eisio eto

en: Delete _All
cy: _Dileu'r Cyfan

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: Replace _All
cy: _Amnewid y Cyfan

en: _Merge
cy: _Cyfuno

en: Merge _All
cy: C_yfuno'r Cyfan

en: Copy _Anyway
cy: Copïo _Beth Bynnag

en: %'d second | %'d seconds
cy[0]: %'d eiliad
cy[1]: %'d eiliad
cy[2]: %'d eiliad
cy[3]: %'d eiliad

en: %'d minute | %'d minutes
cy[0]: %'d munud
cy[1]: %'d munud
cy[2]: %d munud
cy[3]: %d munud

en: %'d hour | %'d hours
cy[0]: %'d awr
cy[1]: %'d awr
cy[2]: %'d awr
cy[3]: %'d awr

en: approximately %'d hour | approximately %'d hours
cy[0]: tua %'d awr
cy[1]: tua %'d awr
cy[2]: tua %'d awr
cy[3]: tua %'d awr

note: appended to new link file
en: Another link to %s
cy: Cyswllt arall i %s

note: Localizers: Feel free to leave out the "st" suffix * if there's no way to do that nicely for a * particular language.
en: %'dst link to %s
cy: Cyswllt %'d i %s

note: appended to new link file
en: %'dnd link to %s
cy: Cyswllt %'d i %s

note: appended to new link file
en: %'drd link to %s
cy: Cyswllt %'d i %s

note: appended to new link file
en: %'dth link to %s
cy: Cyswllt %'d i %s

note: Localizers: * Feel free to leave out the st, nd, rd and th suffix or * make some or all of them match. localizers: tag used to detect the first copy of a file
en:  (copy)
cy:  (copi)

note: localizers: tag used to detect the second copy of a file
en:  (another copy)
cy:  (copi arall)

note: localizers: tag used to detect the x11th copy of a file localizers: tag used to detect the x12th copy of a file localizers: tag used to detect the x13th copy of a file localizers: tag used to detect the xxth copy of a file
en: th copy)
cy: fed copi)

note: localizers: tag used to detect the x1st copy of a file
en: st copy)
cy: copi)

note: localizers: tag used to detect the x2nd copy of a file
en: nd copy)
cy: ail gopi)

note: localizers: tag used to detect the x3rd copy of a file
en: rd copy)
cy: ydd copi)

note: localizers: appended to first file copy
en: %s (copy)%s
cy: %s (copi)%s

note: localizers: appended to second file copy
en: %s (another copy)%s
cy: %s (copi arall)%s

note: localizers: appended to x11th file copy localizers: appended to x12th file copy localizers: appended to x13th file copy localizers: appended to xxth file copy
en: %s (%'dth copy)%s
cy: %s (copi rhif %'d)%s

note: localizers: if in your language there's no difference between 1st, 2nd, 3rd and nth * plurals, you can leave the st, nd, rd suffixes out and just make all the translated * strings look like "%s (copy %'d)%s". localizers: appended to x1st file copy
en: %s (%'dst copy)%s
cy: %s (copi %'d)%s

note: localizers: appended to x2nd file copy
en: %s (%'dnd copy)%s
cy: %s (copi %'d)%s

note: localizers: appended to x3rd file copy
en: %s (%'drd copy)%s
cy: %s (copi %'d)%s

en: Error removing file: %s
cy: Gwall wrth dynnu ffeil: %s

en: Waiting to copy a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to copy files from '%1$s' to '%2$s'
cy[0]: Aros i gopïo ffeil o '%1$s' i '%2$s'
cy[1]: Aros i gopïo ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[2]: Aros i gopïo ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[3]: Aros i gopïo ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'

en: Waiting to move a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to move files from '%1$s' to '%2$s'
cy[0]: Aros i symud ffeil o '%1$s' i '%2$s'
cy[1]: Aros i symud ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[2]: Aros i symud ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[3]: Aros i symud ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'

en: Waiting to permanently delete a file from '%s' | Waiting to permanently delete files from '%s'
cy[0]: Aros i ddileu ffeil yn barhaol o '%s'
cy[1]: Aros i ddileu ffeiliau yn barhaol o '%s'
cy[2]: Aros i ddileu ffeiliau yn barhaol o '%s'
cy[3]: Aros i ddileu ffeiliau yn barhaol o '%s'

en: Waiting to trash a file in '%s' | Waiting to trash files in '%s'
cy[0]: Aros i ddileu ffeil yn '%s'
cy[1]: Aros i ddileu ffeiliau yn '%s'
cy[2]: Aros i ddileu ffeiliau yn '%s'
cy[3]: Aros i ddileu ffeiliau yn '%s'

en: Waiting to empty the trash
cy: Aros i wagio'r sbwriel

en: Waiting to duplicate a file in '%s' | Waiting to duplicate files in '%s'
cy[0]: Aros i ddyblygu ffeil yn '%s'
cy[1]: Aros i ddyblygu ffeiliau yn '%s'
cy[2]: Aros i ddyblygu ffeiliau yn '%s'
cy[3]: Aros i ddyblygu ffeiliau yn '%s'

en: Waiting to change permissions of files in '%s'
cy: Aros i newid hawliau ffeiliau yn '%s'

en: Waiting to link a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to link files from '%1$s' to '%2$s'
cy[0]: Aros i gysylltu ffeil o '%1$s' i '%2$s'
cy[1]: Aros i gysylltu ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[2]: Aros i gysylltu ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'
cy[3]: Aros i gysylltu ffeiliau o '%1$s' i '%2$s'

en: Are you sure you want to move "%B" to the trash?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod chi eisiau symud "%B" i'r sbwriel?

note: translators: the singular form here can be skipped.
en: unused %'d | Are you sure you want to move the %'d selected items to the trash?
cy[0]: %'d heb ei ddefnyddio
cy[1]: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau symud y %'d eitem yma i'r sbwriel?
cy[2]: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau symud y %'d eitem yma i'r sbwriel?
cy[3]: Ydych chi'n siŵr eich bod eisiau symud y %'d eitem yma i'r sbwriel?

en: You can restore an item from the trash, if you later change your mind.
cy: Gallwch adfer eitem o'r sbwriel, os byddwch chi'n newid eich meddwl yn ddiweddarach.

en: Move to _Trash
cy: Symud i'r _Sbwriel

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu "%B" o'r sbwriel am byth?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items from the trash?
cy[0]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[1]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[2]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[3]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
cy: Os ydych chi'n dileu eitem, bydd yn cael ei ddileu'n barhaol.

en: Empty all items from Trash?
cy: Gwagio holl eitemau'r Sbwriel?

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
cy: Bydd pob eitem yn y Sbwriel yn cael eu dileu'n barhaol.

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
cy: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu "%B" yn barhaol?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items?
cy[0]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[1]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[2]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?
cy[3]: Ydych chi'n siŵr eich bod am ddileu'r %'d eitem yma am byth?

en: %'d file left to delete | %'d files left to delete
cy[0]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[1]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[2]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[3]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu

en: Deleting files
cy: Dileu ffeiliau

note: To translators: %T will expand to a time like "2 minutes". * The singular/plural form will be used depending on the remaining time (i.e. the %T argument).
en: %T left | %T left
cy[0]: %T yn weddill
cy[1]: %T yn weddill
cy[2]: %T yn weddill
cy[3]: %T yn weddill

en: Error while deleting.
cy: Gwall wrth ddileu.

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
cy: Nid oes modd dileu ffeiliau yn ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w gweld.

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
cy: Bu gwall wrth estyn gwybodaeth am y ffeiliau yn ffolder "%B".

en: _Skip files
cy: _Hepgor ffeiliau

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
cy: Nid oes modd dileu ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w ddarllen.

en: There was an error reading the folder "%B".
cy: Bu gwall wrth ddarllen ffolder "%B".

en: Could not remove the folder %B.
cy: Methu tynnu ffolder %B.

en: There was an error deleting %B.
cy: Bu gwall wrth ddileu %B.

en: Moving files to trash
cy: Symud ffeiliau i'r sbwriel

en: %'d file left to trash | %'d files left to trash
cy[0]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[1]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[2]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu
cy[3]: %'d ffeil ar ôl i'w dileu

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
cy: Methu symud y ffeiliau i'r sbwriel, hoffech chi eu dileu ar unwaith?

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
cy: Methu symud y ffeil "%B" i'r sbwriel.

en: Trashing Files
cy: Dileu Ffeiliau

en: Deleting Files
cy: Dileu Ffeiliau

en: Unable to eject %V
cy: Methu bwrw allan %V

en: Unable to unmount %V
cy: Methu dadarosod %V

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
cy: Hoffech chi wagio'r sbwriel cyn dadarosod?

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
cy: Er mwyn adennill gofod rhydd ar y gyfrol rhaid gwagio'r sbwriel. Bydd pob eitem yn y sbwriel yn cael eu colli.

en: Do _not Empty Trash
cy: _Peidio Gwagio'r Sbwriel

en: Unable to mount %s
cy: Methu arosod %s

en: Preparing to copy %'d file (%S) | Preparing to copy %'d files (%S)
cy[0]: Paratoi i gopïo %'d ffeil (%S)
cy[1]: Paratoi i gopïo %'d ffeil (%S)
cy[2]: Paratoi i gopïo %'d ffeil (%S)
cy[3]: Paratoi i gopïo %'d ffeil (%S)

en: Preparing to move %'d file (%S) | Preparing to move %'d files (%S)
cy[0]: Paratoi i symud %'d ffeil (%S)
cy[1]: Paratoi i symud %'d ffeil (%S)
cy[2]: Paratoi i symud %'d ffeil (%S)
cy[3]: Paratoi i symud %'d ffeil (%S)

en: Preparing to delete %'d file (%S) | Preparing to delete %'d files (%S)
cy[0]: Paratoi i ddileu %'d ffeil (%S)
cy[1]: Paratoi i ddileu %'d ffeil (%S)
cy[2]: Paratoi i ddileu %'d ffeil (%S)
cy[3]: Paratoi i ddileu %'d ffeil (%S)

en: Preparing to trash %'d file | Preparing to trash %'d files
cy[0]: Paratoi i symud %'d ffeil i'r sbwriel
cy[1]: Paratoi i symud %'d ffeil i'r sbwriel
cy[2]: Paratoi i symud %'d ffeil i'r sbwriel
cy[3]: Paratoi i symud %'d ffeil i'r sbwriel

en: Error while copying.
cy: Gwall wrth gopïo.

en: Error while moving.
cy: Gwall wrth symud.

en: Error while moving files to trash.
cy: Gwall wrth symud eitemau i'r sbwriel.

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
cy: Nid oes modd dileu ffeiliau yn ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w gweld.

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
cy: Nid oes modd trin ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w ddarllen.

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
cy: Nid oes modd trin ffeil "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w ddarllen.

en: There was an error getting information about "%B".
cy: Bu gwall wrth estyn gwybodaeth am "%B".

en: Error while copying to "%B".
cy: Gwall wrth gopïo i "%B".

en: You do not have permissions to access the destination folder.
cy: Nid oes gennych ganiatâd i gael mynediad at y ffolder cyrchfan.

en: There was an error getting information about the destination.
cy: Bu gwall wrth estyn gwybodaeth am y cyrchfan.

en: The destination is not a folder.
cy: Nid ffolder yw'r cyrchfan.

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
cy: Nid oes digon o le yn y cyrchfan. Ceisiwch dynnu ffeiliau i wneud lle.

en: %S more space is required to copy to the destination.
cy: Mae angen %S yn fwy o ofod i gopïo i'r cyrchfan.

en: The destination is read-only.
cy: Darllen yn unig yw'r cyrchfan.

en: Moving "%B" to "%B"
cy: Symud "%B" i "%B"

en: Copying "%B" to "%B"
cy: Copïo "%B" i "%B"

en: Duplicating "%B"
cy: Dyblygu "%B"

en: Moving file %'d of %'d (in "%B") to "%B"
cy: Symud ffeil %'d o %'d (yn "%B") i "%B"

en: Copying file %'d of %'d (in "%B") to "%B"
cy: Copïo ffeil %'d o %'d (yn "%B") i "%B"

en: Duplicating file %'d of %'d (in "%B")
cy: Dyblygu ffeil %'d o %'d (yn "%B")

en: Moving file %'d of %'d to "%B"
cy: Symud ffeil %'d o %'d i "%B"

en: Copying file %'d of %'d to "%B"
cy: Copïo ffeil %'d o %'d i "%B"

en: Duplicating file %'d of %'d
cy: Dyblygu ffeil %'d o %'d

note: To translators: %S will expand to a size like "2 bytes" or "3 MB", so something like "4 kb of 4 MB"
en: %S of %S
cy: %S o %S

note: To translators: %S will expand to a size like "2 bytes" or "3 MB", %T to a time duration like * "2 minutes". So the whole thing will be something like "2 kb of 4 MB -- 2 hours left (4kb/sec)" * * The singular/plural form will be used depending on the remaining time (i.e. the %T argument).
en: %S of %S — %T left (%S/sec) | %S of %S — %T left (%S/sec)
cy[0]: %S o %S — %T yn weddill (%S/eil)
cy[1]: %S o %S — %T yn weddill (%S/eil)
cy[2]: %S o %S — %T yn weddill (%S/eil)
cy[3]: %S o %S — %T yn weddill (%S/eil)

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
cy: Nid oes modd copïo ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w greu yn y cyrchfan.

en: There was an error creating the folder "%B".
cy: Bu gwall wrth greu ffolder "%B".

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
cy: Nid oes modd copïo ffeiliau yn ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w gweld.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
cy: Nid oes modd copïo ffolder "%B" am nad oes gennych ganiatâd i'w ddarllen.

en: Error while moving "%B".
cy: Gwall wrth symud "%B".

en: Could not remove the source folder.
cy: Methu tynnu'r ffolder ffynhonnell.

en: Error while copying "%B".
cy: Gwall wrth gopïo i "%B".

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
cy: Methu tynnu ffeiliau o'r ffolder cyfredol %F.

en: Could not remove the already existing file %F.
cy: Methu tynnu'r ffeil gyfredol %F.

note: the run_warning() frees all strings passed in automatically
en: You cannot move a folder into itself.
cy: Nid oes modd symud ffolder iddo'i hun.

en: You cannot copy a folder into itself.
cy: Nid oes modd copïo ffolder iddo'i hun.

en: The destination folder is inside the source folder.
cy: Mae'r ffolder cyrchfan o fewn y ffolder ffynhonnell.

note: the run_warning() frees all strings passed in automatically
en: You cannot move a file over itself.
cy: Nid oes modd symud ffeil drosti ei hun.

en: You cannot copy a file over itself.
cy: Nid oes modd copïo ffeil drosti ei hun.

en: The source file would be overwritten by the destination.
cy: Bydd y ffeil ffynhonnell yn cael ei throsysgrifennu gan y cyrchfan.

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
cy: Methu tynnu'r ffeil gyfredol gyda'r un enw yn %F.

en: There was an error copying the file into %F.
cy: Bu gwall wrth gopïo’r ffeil i %F.

en: Copying Files
cy: Copïo Ffeiliau

en: Preparing to Move to "%B"
cy: Paratoi i'w Symud i "%B"

en: Preparing to move %'d file | Preparing to move %'d files
cy[0]: Paratoi i symud i %'d ffeil
cy[1]: Paratoi i symud i %'d ffeil
cy[2]: Paratoi i symud i %'d ffeil
cy[3]: Paratoi i symud i %'d ffeil

en: There was an error moving the file into %F.
cy: Bu gwall wrth symud y ffeil i %F.

en: Moving Files
cy: Symud Ffeiliau

en: Creating links in "%B"
cy: Creu cyswllt yn "%B"

en: Making link to %'d file | Making links to %'d files
cy[0]: Creu dolen i %'d ffeil
cy[1]: Creu dolenni i %'d ffeil
cy[2]: Creu dolenni i %'d ffeil
cy[3]: Creu dolenni i %'d ffeil

en: Error while creating link to %B.
cy: Gwall wrth greu cyswllt i %B.

en: Symbolic links only supported for local files
cy: Cyswllt symbolaidd yn unig yn cael eu cynnal ar gyfer ffeiliau lleol

en: The target doesn't support symbolic links.
cy: Nid yw'r targed yn cynnal cyswllt symbolaidd.

en: There was an error creating the symlink in %F.
cy: Bu gwall wrth greu symlink yn %F.

en: Setting permissions
cy: Gosod caniatâd

note: localizers: the initial name of a new folder
en: Untitled Folder
cy: Ffolder Heb Deitl

note: localizers: the initial name of a new empty document
en: Untitled Document
cy: Dogfen Heb Deitl

en: Error while creating directory %B.
cy: Gwall wrth greu cyfeiriadur %B.

en: Error while creating file %B.
cy: Gwall wrth greu ffeil %B.

en: There was an error creating the directory in %F.
cy: Bu gwall wrth greu cyfeiriadur yn %F.

en: Emptying Trash
cy: Gwagio'r Sbwriel

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
cy: Methu nodi cychwynnwr fel un ag ymddiriedaeth (gweithredol)

en: Move %d item back to '%s' | Move %d items back to '%s'
cy[0]: Symud %d eitem nôl i '%s'
cy[1]: Symud %d eitem nôl i '%s'
cy[2]: Symud %d eitem nôl i '%s'
cy[3]: Symud %d eitem nôl i '%s'

en: Move %d item to '%s' | Move %d items to '%s'
cy[0]: Symud %d eitem i '%s'
cy[1]: Symud %d eitem i '%s'
cy[2]: Symud %d eitem i '%s'
cy[3]: Symud %d eitem i '%s'

en: _Undo Move %d item | _Undo Move %d items
cy[0]: _Dadwneud Symud %d eitem
cy[1]: _Dadwneud Symud %d eitem
cy[2]: _Dadwneud Symud %d eitem
cy[3]: _Dadwneud Symud %d eitem

en: _Redo Move %d item | _Redo Move %d items
cy[0]: _Ail-wneud Symud %d eitem
cy[1]: _Ail-wneud Symud %d eitem
cy[2]: _Ail-wneud Symud %d eitem
cy[3]: _Ail-wneud Symud %d eitem

en: Move '%s' back to '%s'
cy: Symud '%s' eitem nôl i '%s'

en: Move '%s' to '%s'
cy: Symud '%s' i '%s'

en: _Undo Move
cy: _Dadwneud Symud

en: _Redo Move
cy: _Ail-wneud Symud

en: _Undo Restore from Trash
cy: _Dadwneud Adfer o'r Sbwriel

en: _Redo Restore from Trash
cy: _Ail-wneud Adfer o'r Sbwriel

en: Move %d item back to trash | Move %d items back to trash
cy[0]: Symud %d eitem nôl i'r sbwriel
cy[1]: Symud %d eitem nôl i'r Sbwriel
cy[2]: Symud %d eitem nôl i'r sbwriel
cy[3]: Symud %d eitem nôl i'r sbwriel

en: Restore %d item from trash | Restore %d items from trash
cy[0]: Adfer %d eitem o'r Sbwriel
cy[1]: Adfer %d eitem o'r Sbwriel
cy[2]: Adfer %d eitem o'r Sbwriel
cy[3]: Adfer %d eitem o'r Sbwriel

en: Move '%s' back to trash
cy: Symud '%s' nôl i'r sbwriel

en: Restore '%s' from trash
cy: Adfer '%s' eitem o'r sbwriel

en: Delete %d copied item | Delete %d copied items
cy[0]: Dileu %d eitem a gopïwyd
cy[1]: Dileu %d eitem a gopïwyd
cy[2]: Dileu %d eitem a gopïwyd
cy[3]: Dileu %d eitem a gopïwyd

en: Copy %d item to '%s' | Copy %d items to '%s'
cy[0]: Copïo %d eitem i '%s'
cy[1]: Copïo %d eitem i '%s'
cy[2]: Copïo %d eitem i '%s'
cy[3]: Copïo %d eitem i '%s'

en: _Undo Copy %d item | _Undo Copy %d items
cy[0]: _Dad-wneud Copïo %d eitem
cy[1]: _Dad-wneud Copïo %d eitem
cy[2]: _Dad-wneud Copïo %d eitem
cy[3]: _Dad-wneud Copïo %d eitem

en: _Redo Copy %d item | _Redo Copy %d items
cy[0]: _Ail-wneud Copïo %d eitem
cy[1]: _Ail-wneud Copïo %d eitem
cy[2]: _Ail-wneud Copïo %d eitem
cy[3]: _Ail-wneud Copïo %d eitem

en: Delete '%s'
cy: Dileu '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
cy: Copïo '%s' i '%s'

en: _Undo Copy
cy: _Dad-wneud Copïo

en: _Redo Copy
cy: _Ail-wneud Copïo

en: Delete %d duplicated item | Delete %d duplicated items
cy[0]: Dileu %d eitem ddyblyg
cy[1]: Dileu %d eitem ddyblyg
cy[2]: Dileu %d eitem ddyblyg
cy[3]: Dileu %d eitem ddyblyg

en: Duplicate %d item in '%s' | Duplicate %d items in '%s'
cy[0]: %d eitem dyblyg yn '%s'
cy[1]: %d eitem dyblyg yn '%s'
cy[2]: %d eitem dyblyg yn '%s'
cy[3]: %d eitem dyblyg yn '%s'

en: _Undo Duplicate %d item | _Undo Duplicate %d items
cy[0]: _Dad-wneud Dyblygu %d eitem
cy[1]: _Dad-wneud Dyblygu %d eitem
cy[2]: _Dad-wneud Dyblygu %d eitem
cy[3]: _Dad-wneud Dyblygu %d eitem

en: _Redo Duplicate %d item | _Redo Duplicate %d items
cy[0]: _Ail-wneud Dyblygu %d eitem
cy[1]: _Ail-wneud Dyblygu %d eitem
cy[2]: _Ail-wneud Dyblygu %d eitem
cy[3]: _Ail-wneud Dyblygu %d eitem

en: Duplicate '%s' in '%s'
cy: Dyblygu '%s' yn '%s'

en: _Undo Duplicate
cy: _Dad-wneud Dyblygu

en: _Redo Duplicate
cy: _Ail-wneud Dyblygu

en: Delete links to %d item | Delete links to %d items
cy[0]: Dileu dolenni i %d eitem
cy[1]: Dileu dolenni i %d eitem
cy[2]: Dileu dolenni i %d eitem
cy[3]: Dileu dolenni i %d eitem

en: Create links to %d item | Create links to %d items
cy[0]: Creu dolenni i %d eitem
cy[1]: Creu dolenni i %d eitem
cy[2]: Creu dolenni i %d eitem
cy[3]: Creu dolenni i %d eitem

en: Delete link to '%s'
cy: Dileu dolen i '%s'

en: Create link to '%s'
cy: Creu dolen i '%s'

en: _Undo Create Link
cy: _Dad-wneud Creu Dolen

en: _Redo Create Link
cy: _Ail-wneud Creu Dolen

en: Create an empty file '%s'
cy: Creu ffeil wag '%s'

en: _Undo Create Empty File
cy: _Dad-wneud Creu Ffeil Wag

en: _Redo Create Empty File
cy: _Ail-wneud Creu Ffeil Wag

en: Create a new folder '%s'
cy: Creu ffolder newydd '%s'

en: _Undo Create Folder
cy: _Dad-wneud Creu Ffolder

en: _Redo Create Folder
cy: _Ail-wneud Creu Ffolder

en: Create new file '%s' from template
cy: Creu ffeil newydd '%s' o dempled

en: _Undo Create from Template
cy: _Dad-wneud Creu o Dempled

en: _Redo Create from Template
cy: _Ail-wneud Creu o Dempled

en: Rename '%s' as '%s'
cy: Ail-enwi '%s' fel '%s'

en: _Undo Rename
cy: _Dad-wneud Ail-enwi

en: _Redo Rename
cy: _Ail-wneud Ail-enwi

en: Move %d item to trash | Move %d items to trash
cy[0]: Symud %d eitem i'r Sbwriel
cy[1]: Symud %d eitem i'r Sbwriel
cy[2]: Symud %d eitem i'r Sbwriel
cy[3]: Symud %d eitem i'r Sbwriel

en: Restore '%s' to '%s'
cy: Adfer '%s' i '%s'

en: Move '%s' to trash
cy: Symud '%s' i'r Sbwriel

en: _Undo Trash
cy: _Dad-wneud Sbwriel

en: _Redo Trash
cy: _Ail-wneud Sbwriel

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
cy: Adfer caniatâd gwreiddiol yr eitemau wedi eu hamgáu yn '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
cy: Gosod caniatâd yr eitemau wedi eu hamgáu yn '%s'

en: _Undo Change Permissions
cy: _Dad-wneud Gosod Caniatâd

en: _Redo Change Permissions
cy: _Ail-wneud Gosod Caniatâd

en: Restore original permissions of '%s'
cy: Adfer y caniatâd gwreiddiol '%s'

en: Set permissions of '%s'
cy: Gosod caniatâd '%s'

en: Restore group of '%s' to '%s'
cy: Adfer grŵp '%s' i '%s'

en: Set group of '%s' to '%s'
cy: Gosod grŵp '%s' i '%s'

en: _Undo Change Group
cy: _Dad-wneud Newid Grŵp

en: _Redo Change Group
cy: _Ail-wneud Newid Grŵp

en: Restore owner of '%s' to '%s'
cy: Adfer perchennog '%s' i '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
cy: Gosod perchennog '%s' i '%s'

en: _Undo Change Owner
cy: _Dad-wneud Newid Perchennog

en: _Redo Change Owner
cy: _Ail-wneud Newid Perchennog

en: Could not determine original location of "%s"
cy: Methu darganfod lleoliad gwreiddiol "%s"

en: The item cannot be restored from trash
cy: Nid oes modd adfer yr eitem o'r Sbwriel

en: The selection rectangle
cy: Y petryal dewis

en: Could not forget association
cy: Methu anghofio perthynas

en: Forget association
cy: Anghofio perthynas

en: Valid executable.
cy: Gweithredydd dilys.

en: Not a valid executable.  Spaces in the file path must be escaped with backslash (\).
cy: Nid yn weithredydd dilys.  Rhaid osgoi'r mannau yn llwybr y ffeil gyda'r ôl-slaes (\).

note: the %s here is a file extension
en: %s document
cy: dogfen %s

en: Open all files of type "%s" with
cy: Agor pob ffeil o fath "%s" gyda

en: Select an application in the list to open %s and other files of type "%s"
cy: Dewiswch raglen o'r rhestr i agor %s a ffeiliau eraill o fath "%s"

en: Custom application
cy: Rhaglen gyfaddas

en: Executables
cy: Gweithredadwyon

en: You can also type or select a custom executable file to use to open this file type.  You can use this command just once, or set it as default for all files of this type.
cy: Mae modd hefyd i chi deipio neu ddewis ffeil gweithredadwy cyfaddas i'w defnyddio i agor y math yma o ffeil. Mae modd defnyddio'r gorchymyn un waith neu ei osod fel y rhagosodiad ar gyfer y math yma o ffeiliau.

en: Enter a custom command...
cy: Rhowch orchymyn cyfaddas...

en: Add to list
cy: Ychwanegu i'r rhestr

en: Set as default
cy: Gosod fel rhagosodiad

en: Reset to system defaults
cy: Ailosod i ragosodiadau'r system

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
cy: Ymddiheuriadau ond nid oes modd gweithredu gorchmynion o wefan pell.

en: This is disabled due to security considerations.
cy: Mae hwn wedi ei analluogi oherwydd ystyriaethau diogelwch.

en: There was an error launching the application.
cy: Bu gwall wrth gychwyn y rhaglen.

en: This drop target only supports local files.
cy: Mae'r targed gollwng yma yn cynnal ffeiliau lleol yn unig.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
cy: I agor ffeiliau pell, copïwch nhw at ffolder lleol a'u gollwng nhw eto.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
cy: I agor ffeiliau pell, copïwch nhw at ffolder lleol a cheisiwch eu gollwng nhw eto. Mae'r ffeiliau lleol a ollyngwyd wedi eu hagor eisoes.

en: Details:
cy: Manylion:

en: Preparing
cy: Yn paratoi

en: Search in "%s"
cy: Chwilio yn %s

en: Edit
cy: Golygu

en: Undo Edit
cy: Dadwneud Golygu

en: Undo the edit
cy: Dadwneud y golygu

en: Redo Edit
cy: Ail-wneud Golygu

en: Redo the edit
cy: Ail-wneud y golygu

en: The text of the label.
cy: Testun y label.

en: Justification
cy: Unioni

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
cy: Aliniad y llinellau yn nhestun y label yn gymharol i'w gilydd. NID yw hyn yn effeithio ar aliniad y label o fewn ei leoliad. Gweler GtkMisc::xalign ar gyfer hynny.

en: Line wrap
cy: Amlapio llinellau

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
cy: Os wedi ei osod, amlapio llinell os yw'r testun yn rhy llydan.

en: Cursor Position
cy: Safle'r Cyrchwr

en: The current position of the insertion cursor in chars.
cy: Lleoliad cyfredol y cyrchwr mewnosod mewn nodau.

en: Selection Bound
cy: Cyfwng y Dewis

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
cy: Lleoliad ochr pell y dewis o'r cyrchwr mewn nodau.

en: Select All
cy: Dewis y Cyfan

en: Input Methods
cy: Dulliau Mewnbynnu

en: Show more _details
cy: Dangos mwy o _fanylion

en: You can stop this operation by clicking cancel.
cy: Gallwch atal y weithred hon drwy glicio Diddymu.

en:  (invalid Unicode)
cy:  (Unicode annilys)

en: Set as Wallpaper...
cy: Gosod fel Papur Wal...

en: Set the selected image as your Cinnamon desktop wallpaper
cy: Gosod y ddelwedd hon fel eich papur wall bwrdd gwaith Cinnamon

en: Add Desklets
cy: Ychwanegu Desgledi

en: Add Cinamon desklets
cy: Ychwanegu desgledi Cinnamon

en: Mount archive
cy: Arosod Archif

en: Mount %f to browse its contents
cy: Arosod %f i bori ei gynnwys

en: Change Desktop _Background
cy: Newid Cefndir y _Bwrdd Gwaith

en: Change the Cinnamon desktop background
cy: Newid cefndir bwrdd gwaith Cinnamon

en: Create a new l_auncher here...
cy: Creu C_ychwynnwr yma...

en: Create a new launcher in this folder
cy: Creu cychwynnwr newydd yn y ffolder

en: Display Settings
cy: Gosodiadau Dangosydd

en: Change the resolution
cy: Newid y cydraniad

en: Manage workspaces (Expo)
cy: Rheoli mannau gwaith (Expo)

en: Open Expo to add, remove, or organize workspaces
cy: Agor Expo i ychwanegu, dileu, neu drefnu'r gweithleoedd

en: Remove workspace
cy: Dileu gweithle

en: Remove the currently active workspace
cy: Tynnu gweithle gweithredol cyfredol

en: Jump to new workspace
cy: Neidio i weithle newydd

en: Create a new workspace and activate it
cy: Creu gweithle newydd a'i roi ar waith

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Access and organize files
cy: Mynediad a threfnu ffeiliau

en: Edit Bookmarks
cy: Golygu Nodau Tudalen

en: <b>_Bookmarks</b>
cy: <b>_Nodau Tudalen</b>

en: <b>_Name</b>
cy: <b>_Enw</b>

en: <b>_Location</b>
cy: <b>_Lleoliad</b>

[ctx: Desktop icon size]
en: Smaller
cy: Llai

[ctx: Desktop icon size]
en: Small
cy: Bach

[ctx: Desktop icon size]
en: Normal
cy: Arferol

[ctx: Desktop icon size]
en: Large
cy: Mawr

[ctx: Desktop icon size]
en: Larger
cy: Mwy

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Current Monitor Layout
cy: Cynllun Dangosydd Cyfredol

en: Icon Size
cy: Maint Eicon

en: Layout
cy: Cynllun

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Sort items by
cy: Trefnu Eitemau yn Ôl

en: Reset grid spacing
cy: Ailosod bylchu grid

en: button
cy: botwm

en: Adjust horizontal grid spacing
cy: Addasu rhyngwyneb grid llorweddol

en: Adjust vertical grid spacing
cy: Addasu rhyngwyneb grid fertigol

en: page0
cy: tudalen0

en: <b><big>Desktop icons are not currently enabled for this monitor.</big></b>
cy: <b><big>Nid yw eiconau bwrdd gwaith wedi'u galluogi ar hyn o bryd ar gyfer y dangosydd hwn.</big></b>

en: page1
cy: tudalen1

en: Desktop Layout
cy: Cynllun y Bwrdd Gwaith

en: No desktop icons
cy: Dim eiconau bwrdd gwaith

en: Show desktop icons on primary monitor only
cy: Dangos yr eiconau bwrdd gwaith ar y prif ddangosydd

en: Show desktop icons on non-primary monitor(s) only
cy: Dangos yr eiconau bwrdd gwaith ar y dangosydd(ion) eilradd yn unig

en: Show desktop icons on all monitors
cy: Dangos yr eiconau bwrdd gwaith ar bob dangosydd

en: Desktop Icons
cy: Eiconau'r Bwrdd Gwaith

en: Mounted Drives
cy: Gyrriannau wedi'u Harosod

en: Options
cy: Opsiynau

en: Show icons from missing monitors
cy: Dangos eiconau o ddangosyddion coll

en: Matching monospace font
cy: Ffont monospace cyfatebol

en: System monospace font
cy: Ffont monospace y system

en: Normal font
cy: Ffont arferol

en: Always
cy: Bob tro

en: Local Files Only
cy: Ffeiliau Lleol yn Unig

en: Never
cy: Byth

en: Decimal
cy: Degol

en: Decimal (long format)
cy: Degol (fformat hir)

en: Binary (long format)
cy: Deuaidd (fformat hir)

en: By Name
cy: Yn ôl Enw

en: By Size
cy: Yn ôl Maint

en: By Type
cy: Yn ôl Math

en: By Detailed Type
cy: Yn ôl Math Penodol

en: By Modification Date
cy: Yn ôl Dyddiad Newid

en: By Access Date
cy: Yn ôl Dyddiad Mynediad

en: By Trashed Date
cy: Yn ôl Dyddiad Dileu

en: Yes
cy: Iawn

en: No
cy: Na

en: File Management Preferences
cy: Dewisiadau Rheoli Ffeiliau

en: <b>Default View</b>
cy: <b>Golwg Ragosodedig</b>

en: View _new folders using:
cy: Gweld ffeiliau _newydd gan ddefnyddio:

en: _Inherit view type from parent
cy: _Etifeddu'r math o olwg gan riant

en: _Arrange items:
cy: _Trefnu eitemau:

en: Sort _folders before files
cy: Trefnu _ffolderi cyn trefnu ffeiliau

en: Sort _favorites before other files
cy: Trefnu _ffefrynnau cyn ffeiliau eraill

en: <b>Icon View Defaults</b>
cy: <b>Rhagosodiadau Golwg Eiconau</b>

en: Default _zoom level:
cy: Lefel _chwyddo rhagosodedig:

en: _Text beside icons
cy: _Testun wrth eiconau

en: <b>Compact View Defaults</b>
cy: <b>Rhagosodiadau Golwg Cryno</b>

en: _Default zoom level:
cy: _Rhagosodiad lefel chwyddo:

en: A_ll columns have the same width
cy: _Yr un lled i bob colofn

en: <b>List View Defaults</b>
cy: <b>Rhagosodiadau Golwg Rhestr</b>

en: D_efault zoom level:
cy: Rha_gosodiad lefel chwyddo:

en: <b>Tree View Defaults</b>
cy: <b>Rhagosodiadau Golwg Coeden</b>

en: Show _only folders
cy: _Dangos dim ond ffolderi

en: Views
cy: Golygon

en: <b>Behavior</b>
cy: <b>Ymddygiad</b>

en: _Single click to open items
cy: _Un clic i agor eitemau

en: _Double click to open items
cy: _Clic dwbl i agor eitemau

en: Click on a file's name twice to rename it
cy: Cliciwch ar enw'r ffeil ddwywaith i'w hail enwi

en: Open each _folder in its own window
cy: Agor pob _ffolder yn ei ffenestr ei hun

en: Always start in dual-pane view
cy: Cychwyn yn y golwg dau baen bob tro

en: Ignore per-folder view preferences
cy: Anwybyddu dewisiadau golwg yn ôl ffolderi

en: Disable file operation queueing
cy: Analluogi ciwio gweithredoedd ffeil

en: Double-click on a blank area to go to the parent folder
cy: Clic dwbl ar fan gwag i fynd i ffolder rhiant

en: <b>Executable Text Files</b>
cy: <b>Ffeiliau Testun Gweithredadwy</b>

en: _Run executable text files when they are opened
cy: _Rhedeg ffeiliau testun gweithredadwy pan fyddant wedi eu hagor

en: _View executable text files when they are opened
cy: _Gweld ffeiliau testun gweithredadwy pan fyddant wedi eu hagor

en: _Ask each time
cy: _Gofyn bob tro

en: <b>Trash</b>
cy: <b>Sbwriel</b>

en: Ask before moving files to the Trash
cy: Gofyn cyn symud ffeiliau i'r Sbwriel

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
cy: Gofyn cyn g_wagio'r Sbwriel neu ddileu ffeiliau

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
cy: C_ynnwys gorchymyn dileu sy'n osgoi'r Sbwriel

en: Bypass the Trash when the Delete key is pressed
cy: Hepgor y Sbwriel pan fydd y fysell Delete yn cael ei phwyso

en: <b>Media Handling</b>
cy: <b>Trin Cyfryngau</b>

en: Automatically mount removeable media when inserted and on startup
cy: Arosod cyfrwng tynadwy yn awtomatig wrth ei fewnosod ac wrth gychwyn

en: Automatically open a folder for automounted media
cy: Agor ffolder yn awtomatig ar gyfer cyfrwng sydd wedi ei awtoarosod

en: Prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
cy: Annog neu awtoredeg/awtogychwyn rhaglenni pan fydd cyfrwng wedi ei fewnosod

en: Automatically close the device's tab, pane, or window when a device is unmounted or ejected
cy: Cau tab, paen neu ffenestr y ddyfais yn awtomatig wedi i ddyfais gael ei dadarosod neu ei bwrw allan

en: Detect content of media and suggest application to open
cy: Canfod cyfrwng ac awgrymu rhaglen i'w agor

en: <b>Bulk Rename</b>
cy: <b>Ailenwi Lluosog</b>

en: Command to invoke when renaming multiple items:
cy: Y gorchymyn i'w ddefnyddio wrth ailenwi eitemau lluosog:

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: <b>Icon Captions</b>
cy: <b>Capsiynnau Eiconau</b>

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
cy: Dewiswch ym mha drefn bydd gwybodaeth yn ymddangos o dan enwau eiconau. Bydd mwy o wybodaeth yn ymddangos wrth chwyddo mewn yn agosach.

en: <b>Date</b>
cy: <b>Dyddiad</b>

en: _Format:
cy: _Fformat:

en: Style:
cy: Arddull:

en: <b>Window and Tab Titles</b>
cy: <b>Teitlau Ffenestri a Thabiau</b>

en: Show the full p_ath in the title bar and tab bars
cy: Dangos y _llwybr llawn yn y bar teitl a bar tabiau

en: <b>File Size</b>
cy: <b>Maint Ffeil</b>

en: _Prefixes:
cy: _Rhagosodiadau:

en: <b>File Properties</b>
cy: <b>Priodweddau Ffeiliau</b>

en: Show advanced permissions in the file property dialog
cy: Dangos caniatâd uwch yn y ddeialog priodweddau ffeiliau

en: <b>Move/Copy To Menu</b>
cy: <b>Dewislen Symud/Copïo i</b>

en: List bookmarks in the menu
cy: Rhestru nodau tudalen yn y ddewislen

en: List devices and network locations in the menu
cy: Rhestru dyfeisiau a lleoliadau rhwydwaith yn y ddewislen

en: Display
cy: Dangos

en: <b>List Columns</b>
cy: <b>Rhestri Colofnau</b>

en: Choose the order of information to appear in the list view.
cy: Dewis ym mha drefn bydd gwybodaeth yn ymddangos yn y golwg rhestr.

en: List Columns
cy: Rhestri Colofnau

en: <b>Previewable Files</b>
cy: <b>Ffeiliau y mae modd cael Rhagolwg</b>

en: Show _thumbnails:
cy: Dangos _lluniau bach:

en: _Inherit thumbnail visibility from parent
cy: _Etifeddu'r gwelededd llun bach gan riant

en: _Only for files smaller than:
cy: _Dim ond ar gyfer _ffeiliau llai na,:

en: <b>Folders</b>
cy: <b>Ffolderi</b>

en: Count _number of items:
cy: Cyfri'r _nifer o eitemau:

en: <b>Tooltips</b>
cy: <b>Cynghorion</b>

en: Show tooltips in icon and compact views
cy: Dangos cynghorion yn y golwg eicon a chynnil

en: Show tooltips in list views
cy: Dangos cynghorion yn y golwg rhestrau

en: Show tooltips on the desktop
cy: Dangos cynghorion ar y bwrdd gwaith

en: <i>By default, a folder tooltip shows the item count, and files display their size.
        Select additional information to display in the tooltip:</i>
cy: <i>Trwy ragosodiad, bydd cynghoryn ffolder yn dangos cyfrif yr eitemau, a ffeiliau'n dangos eu maint.
        Dewis gwybodaeth ychwanegol i'w dangos yn yr cynghoryn:</i>

en: Detailed file type
cy: Manylder y math o ffeil

en: Modified date
cy: Dyddiad newidiwyd

en: Created date
cy: Dyddiad crëwyd

en: Accessed date
cy: Dyddiad mynediad

en: File or folder location
cy: Lleoliad ffeil neu ffolder

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Visible Buttons
cy: Botymau Gweladwy

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Next
cy: Nesaf

en: Up
cy: I Fyny

en: Refresh
cy: Adnewyddu

en: Location entry toggle
cy: Togl mynediad lleoliad

en: Open in terminal
cy: Agor mewn terfynell

en: Icon view
cy: Golwg eicon

en: List view
cy: Golwg rhestr

en: Compact view
cy: Golwg cynnil

en: Visible Entries
cy: Cofnodion Gweladwy

en: Selection
cy: Dewis

en: Favorite
cy: Ffefryn

en: Background
cy: Cefndir

en: Visible action and extension entries can be configured in the Plugins tab
cy: Mae modd ffurfweddu gweithredoedd gweladwy a cofnodion estyniadau yn y tab Ategion

en: Context Menus
cy: Dewislenni Cyd-destun

en: Search for files:
cy: Chwilio am ffeiliau:

en: Case sensitive
cy: Sensitif i faint nod

en: Search folders recursively
cy: Chwilio ffolderau yn gylchol

en: Search content:
cy: Chwilio cynnwys:

en: Regular expression
cy: Mynegiad rheolaidd

[ctx: shortcut window]
en: General
cy: Cyffredinol

[ctx: shortcut window]
en: New window
cy: Ffenestr newydd

[ctx: shortcut window]
en: Close window or tab
cy: Cau ffenestr neu dab

[ctx: shortcut window]
en: Close all windows
cy: Cau pob ffenestr

[ctx: shortcut window]
en: Toggle extra pane
cy: Toglo'r paen ychwanegol

[ctx: shortcut window]
en: Search
cy: Chwilio

[ctx: shortcut window]
en: Bookmark current location
cy: Lleoliad cyfredol nod tudalen

[ctx: shortcut window]
en: Edit bookmarks
cy: Golygu nodau tudalen

[ctx: shortcut window]
en: Make link
cy: Creu dolen

[ctx: shortcut window]
en: Pin/Unpin selection
cy: Pinio/Dadbinio'r dewis

[ctx: shortcut window]
en: Show help
cy: Dangos cymorth

[ctx: shortcut window]
en: Shortcuts
cy: Llwybrau byr

[ctx: shortcut window]
en: Opening
cy: Yn agor

[ctx: shortcut window]
en: Open
cy: Ar agor

[ctx: shortcut window]
en: Open in new tab
cy: Agor mewn tab newydd

[ctx: shortcut window]
en: Open in new window
cy: Agor mewn ffenestr newydd

[ctx: shortcut window]
en: Open item location (recent files and search only)
cy: Agor lleoliad eitem (ffeiliau diweddar a chwilio yn unig)

[ctx: shortcut window]
en: Tabs
cy: Tabiau

[ctx: shortcut window]
en: New tab
cy: Tab newydd

[ctx: shortcut window]
en: Go to previous tab
cy: Mynd i'r tab blaenorol

[ctx: shortcut window]
en: Go to next tab
cy: Mynd i'r tabnesaf

[ctx: shortcut window]
en: Switch to tab
cy: Newid i tab

[ctx: shortcut window]
en: Move tab left
cy: Symud tab i'r chwith

[ctx: shortcut window]
en: Move tab right
cy: Symud tab i'r dde

[ctx: shortcut window]
en: Navigation
cy: Llywio

[ctx: shortcut window]
en: Go back
cy: Nôl

[ctx: shortcut window]
en: Go forward
cy: Ymlaen

[ctx: shortcut window]
en: Go up
cy: I fyny

[ctx: shortcut window]
en: Go down
cy: I lawr

[ctx: shortcut window]
en: Go to home folder
cy: I'r ffolder cartref

[ctx: shortcut window]
en: Toggle location entry
cy: Toglo lleoliad cofnod

[ctx: shortcut window]
en: Dual Pane
cy: Paen Deuol

[ctx: shortcut window]
en: Go to other pane's location
cy: Mynd i leoliad paen arall

[ctx: shortcut window]
en: Focus other pane
cy: Canolbwyntio ar baen arall

[ctx: shortcut window]
en: View
cy: Golwg

[ctx: shortcut window]
en: Zoom in
cy: Chwyddo i mewn

[ctx: shortcut window]
en: Zoom out
cy: Chwyddo allan

[ctx: shortcut window]
en: Reset zoom
cy: Ailosod chwyddo

[ctx: shortcut window]
en: Refresh view
cy: Adnewyddu'r golwg

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide hidden files
cy: Dangos/cuddio ffeiliau cudd

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide sidebar
cy: Dangos/cuddio'r bar ochr

[ctx: shortcut window]
en: Show/hide action menu
cy: Dangos/cuddio dewislen gweithredu

[ctx: shortcut window]
en: List view
cy: Golwg rhestr

[ctx: shortcut window]
en: Compact view
cy: Golwg cynnil

[ctx: shortcut window]
en: Editing
cy: Golygu

[ctx: shortcut window]
en: Create folder
cy: Creu ffolder

[ctx: shortcut window]
en: Rename
cy: Ailenwi

[ctx: shortcut window]
en: Move to trash
cy: Symud i'r sbwriel

[ctx: shortcut window]
en: Delete permanently
cy: Dileu'n barhaol

[ctx: shortcut window]
en: Cut
cy: Torri

[ctx: shortcut window]
en: Copy
cy: Copïo

[ctx: shortcut window]
en: Paste
cy: Gludo

[ctx: shortcut window]
en: Select all
cy: Dewis y cyfan

[ctx: shortcut window]
en: Invert selection
cy: Gwrthdroi'r dewis

[ctx: shortcut window]
en: Select items matching
cy: Dewis eitemau sy'n cydweddu

[ctx: shortcut window]
en: Undo
cy: Dadwneud

[ctx: shortcut window]
en: Redo
cy: Ail-wneud

[ctx: shortcut window]
en: Show item properties
cy: Dangos priodweddau eitemau
