linuxmint - en to vi translation catalogue (1095 entries)

en: No actions found
vi: Không tìm thấy hành động nào

en: Actions
vi: Hành động

en: Nemo could not create the required folder "%s".
vi: Nemo không tạo được thư mục yêu cầu "%s".

en: Before running Nemo, please create the following folder, or set permissions such that Nemo can create it.
vi: Trước khi chạy Nemo, xin vui lòng tạo thư mục sau đây, hoặc đặt quyền truy cập sao cho Nemo có thể tạo nó.

en: Error starting autorun program: %s
vi: Có lỗi khi chạy trình tự khởi chạy: %s

en: Cannot find the autorun program
vi: Không tìm thấy trình tự khởi chạy

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
vi: <big><b>Có lỗi khi tự khởi chạy phần mềm</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
vi: <big><b>Thiết bị này chứa phần mềm tự khởi chạy. Bạn có muốn chạy nó không?</b></big>

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
vi: Phần mềm sẽ chạy trực tiếp từ thiết bị "%s". Bạn không bao giờ nên chạy phần mềm mà bạn không tin tưởng.
    
    Nếu nghi ngờ, nhấn Thôi.

en: _Run
vi: _Chạy

note: hardcode "Desktop"
en: Desktop
vi: Màn hình làm việc

en: No bookmarks defined
vi: Chưa có đánh dấu được định nghĩa

en: Disable all
vi: Vô hiệu hóa tất cả

en: Enable all
vi: Cho phép tất cả

en: Public FTP
vi: FTP công cộng

en: FTP (with login)
vi: FTP (đăng nhập)

en: Windows share
vi: Chia sẻ Windows

en: Secure WebDAV (HTTPS)
vi: WebDAV bảo mật (HTTPS)

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Can't load the supported server method list.
    Please check your gvfs installation.
vi: Không nạp được danh sách phương thức máy phục vụ được hỗ trợ.
    Xin vui lòng kiểm tra bản cài đặt gvfs.

en: The folder "%s" cannot be opened on "%s".
vi: Không mở được thư mục "%s" trên "%s".

en: The server at "%s" cannot be found.
vi: Không tìm thấy máy chủ ở "%s".

en: Try Again
vi: Thử Lại

en: Please verify your user details.
vi: Xin vui lòng xác nhận chi tiết người dùng.

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: C_onnect
vi: _Kết nối

note: set dialog properties
en: Connect to Server
vi: Kết nối đến máy chủ

en: Server Details
vi: Chi tiết Máy chủ

note: first row: server entry + port spinbutton
en: _Server:
vi: _Máy chủ:

note: port
en: _Port:
vi: _Cổng:

note: second row: type combobox
en: _Type:
vi: _Loại:

note: third row: share entry
en: Sh_are:
vi: Chia _sẻ:

note: fourth row: folder entry
en: _Folder:
vi: _Thư mục:

en: User Details
vi: Chi tiết Người dùng

note: first row: domain entry
en: _Domain name:
vi: Tên m_iền:

note: second row: username entry
en: _User name:
vi: Tên _người dùng:

note: third row: password entry
en: Pass_word:
vi: Mật _khẩu

note: fourth row: remember checkbox
en: _Remember this password
vi: Nhớ mật khẩ_u này

en: Operation cancelled
vi: Thao tác bị hủy

en: Print but do not open the URI
vi: In nhưng không mở URI

note: Translators: This is the --help description for the connect to server app, the initial newlines are between the command line arg and the description
en: 
    
    Add connect to server mount
vi: 
    
    Thêm gắn kết đến máy chủ

en: Show the version of the program.
vi: Hiển thị phiên bản chương trình.

note: name, stock id label, accelerator
en: E_mpty Trash
vi: Đổ _rác

en: Name
vi: Tên

en: Size
vi: Kích thước

en: Type
vi: Dạng

note: label, accelerator name, stock id
en: Empty Trash
vi: Đổ Rác

note: tooltip
en: Delete all items in the Trash
vi: Xóa tất cả các mục trong Thùng rác

en: The desktop view encountered an error.
vi: Kiểu xem màn hình làm việc gặp lỗi.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
vi: Kiểu xem màn hình làm việc gặp lỗi khi khởi động.

note: name, stock id label, accelerator
en: Restore Icons' Original Si_zes
vi: Phục hồi Kích thước _Ban đầu của Biểu tượng

en: Restore Icon's Original Si_ze
vi: Phục hồi Kích thước _Ban đầu của Biểu tượng

note: name, stock id label, accelerator
en: Resize Icon...
vi: Co giãn Biểu tượng...

note: tooltip
en: Make the selected icon resizable
vi: Làm cho biểu tượng được chọn co giãn được

note: tooltip
en: Restore each selected icon to its original size
vi: Phục hồi biểu tượng được chọn về kích thước ban đầu

en: Comment
vi: Bình luận

en: Description
vi: Mô tả

en: Command
vi: Lệnh

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để xem nội dung "%s".

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
vi: Không tìm thấy "%s". Có lẽ nó vừa bị xóa.

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không hiển thị được tất cả nội dung của "%s": %s

en: The folder contents could not be displayed.
vi: Không hiển thị được nội dung thư mục.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
vi: Bạn không có quyền truy cập cần thiết để thay đổi nhóm của "%s".

note: fall through
en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thay đổi được nhóm của "%s": %s

en: The group could not be changed.
vi: Không thay đổi nhóm được.

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thay đổi được chủ sở hữu của "%s": %s

en: The owner could not be changed.
vi: Không thay đổi chủ sở hữu được.

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thay đổi được quyền truy cập của "%s": %s

en: The permissions could not be changed.
vi: Không thay đổi quyền truy cập được.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
vi: Tên "%s" đã được dùng trong thư mục này. Xin vui lòng dùng tên khác.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
vi: Không có "%s" trong thư mục này. Có lẽ nó vừa bị di chuyển hoặc xóa?

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
vi: Bạn không có quyền truy cập cần thiết để đổi tên "%s".

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
vi: Tên "%s" không hợp lệ vì có chứa ký tự "/". Xin vui lòng dùng tên khác.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
vi: Tên "%s" không hợp lệ. Xin vui lòng dùng tên khác.

en: The name "%s" is too long. Please use a different name.
vi: Tên "%s" quá dài. Xin vui lòng dùng tên khác.

note: fall through
en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
vi: Rất tiếc, không đổi tên được "%s" thành "%s": %s

en: The item could not be renamed.
vi: Không đổi tên mục được.

en: Renaming "%s" to "%s".
vi: Đang đổi tên "%s" thành "%s".

en: No extensions found
vi: Không tìm thấy phần mở rộng nào

en: no information available
vi: không có sẵn thông tin

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: Extensions changed.  Restart required.
vi: Đã thay đổi phần mở rộng. Cần phải khởi chạy lại.

note: Translators: this is referred to captions under icons. Translators: this is referred to the permissions * the user has in a directory.
en: None
vi: Không có

en: by _Name
vi: theo _Tên

en: Keep icons sorted by name in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo tên với biểu diễn hàng

en: by _Size
vi: theo _Kích thước

en: Keep icons sorted by size in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo kích thước với biểu diễn hàng

en: by _Type
vi: theo _Dạng

en: Keep icons sorted by type in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo dạng với biểu diễn hàng

en: by _Detailed Type
vi: theo _Kiểu Chi tiết

en: Keep icons sorted by detailed type in rows
vi: Để biểu tượng sắp xếp theo kiểu chi tiết trong mỗi hàng

en: by Modification _Date
vi: theo _Ngày Sửa đổi

en: Keep icons sorted by modification date in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo ngày sửa đổi với biểu diễn hàng

en: by T_rash Time
vi: theo _Thời gian xóa

en: Keep icons sorted by trash time in rows
vi: Sắp xếp biểu tượng theo thời gian xóa

en: _Organize Desktop by Name
vi: Tổ chức Màn hình &làm việc theo Tên

note: name, stock id, label
en: Arran_ge Items
vi: Sắp _xếp các mục

note: name, stock id label, accelerator
en: _Organize by Name
vi: _Tổ chức theo tên

note: tooltip
en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
vi: Tái định vị các biểu tượng để hiển thị vừa hơn trong cửa sổ và tránh chồng lấp

note: name, stock id label, accelerator
en: Re_versed Order
vi: Thứ tự Ngược

note: tooltip
en: Display icons in the opposite order
vi: Hiển thị biểu tượng theo thứ tự ngược

note: name, stock id label, accelerator
en: _Keep Aligned
vi: _Giữ Ngay hàng

note: tooltip
en: Keep icons lined up on a grid
vi: Giữ các biểu tượng thẳng hàng theo lưới

en: _Manually
vi: Thủ _công

en: Leave icons wherever they are dropped
vi: Để các biểu tượng tại chỗ thả xuống

en: By _Name
vi: Theo _Tên

en: By _Size
vi: Theo _Kích thước

en: By _Type
vi: Theo _Dạng

en: By _Detailed Type
vi: Theo _Kiểu Chi tiết

en: By Modification _Date
vi: Theo _Ngày Sửa đổi

en: By T_rash Time
vi: Theo _Thời gian xóa

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Icon View
vi: Kiểu xem biểu tượng

note: translators: this is used in the view menu
en: _Icons
vi: B_iểu tượng

en: The icon view encountered an error.
vi: Kiểu xem biểu tượng gặp lỗi.

en: The icon view encountered an error while starting up.
vi: Kiểu xem biểu tượng gặp lỗi khi khởi động.

en: Display this location with the icon view.
vi: Hiển thị vị trí này trong kiểu xem biểu tượng.

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: Compact View
vi: Kiểu xem Gọn

note: translators: this is used in the view menu
en: _Compact
vi: _Gọn

en: The compact view encountered an error.
vi: Kiểu xem gọn gặp lỗi.

en: The compact view encountered an error while starting up.
vi: Kiểu xem gọn gặp lỗi khi khởi động.

en: Display this location with the compact view.
vi: Hiển thị vị trí này trong kiểu xem gọn.

en: Image Type
vi: Dạng Ảnh

en: Width
vi: Rộng

en: Height
vi: Cao

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Author
vi: Tác giả

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Created On
vi: Tạo Vào

en: Created By
vi: Tạo Bởi

en: Disclaimer
vi: Tuyên bố từ bỏ

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Source
vi: Nguồn

en: Camera Brand
vi: Hiệu Máy ảnh

en: Camera Model
vi: Kiểu Máy ảnh

note: Choose which date to show in order of relevance
en: Date Taken
vi: Ngày Chụp

en: Date Digitized
vi: Ngày Số hóa

en: Date Modified
vi: Ngày Sửa đổi

en: Exposure Time
vi: Thời gian Phơi sáng

en: Aperture Value
vi: Giá trị Độ mở

en: ISO Speed Rating
vi: Tỷ lệ Tốc độ ISO

en: Flash Fired
vi: Có Flash

en: Metering Mode
vi: Chế độ Đo

en: Exposure Program
vi: Chương trình Phơi sáng

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Software
vi: Phần mềm

en: Location
vi: Vị trí

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Creator
vi: Người tạo

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Failed to load image information
vi: Có lỗi khi nạp thông tin ảnh

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Actions: Action files can be added to this folder and will appear in the menu.
vi: Hành động: có thể thêm tập tin hành động vào thư mục này và nó sẽ hiển thị trong trình đơn.

en: More info
vi: Thông tin thêm

en: View a sample action file with documentation
vi: Xem tập tin hành động mẫu với tài liệu

en: Scripts: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
vi: Kịch bản: Mọi tập tin thực thi trong thư mục này sẽ hiển thị trên trình đơn Kịch bản.

en: View additional information about creating scripts
vi: Xem thêm thông tin về việc tạo kịch bản

en: (Empty)
vi: (Trống)

en: Use Default
vi: Dùng Mặc định

en: Temporarily disable auto-sort
vi: Tạm thời vô hiệu hoá sắp xếp tự động

note: translators: this is used in the view selection dropdown * of navigation windows and in the preferences dialog
en: List View
vi: Kiểu xem Danh sách

note: translators: this is used in the view menu
en: _List
vi: _Danh sách

en: The list view encountered an error.
vi: Kiểu xem danh sách gặp lỗi.

en: The list view encountered an error while starting up.
vi: Kiểu xem danh sách gặp lỗi khi khởi động.

en: Display this location with the list view.
vi: Hiển thị vị trí này trong kiểu xem danh sách.

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
vi[0]: Bạn có muốn xem %d vị trí không?

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
vi[0]: Thao tác này sẽ mở %d cửa sổ riêng.

en: --check cannot be used with other options.
vi: --check không thể dùng chung với các tùy chọn khác.

en: --quit cannot be used with URIs.
vi: --quit không thể dùng chung với URI.

en: --geometry cannot be used with more than one URI.
vi: --geometry không thể dùng chung với nhiều URI.

en: Perform a quick set of self-check tests.
vi: Thực hiện một loạt tự kiểm tra nhanh.

en: GEOMETRY
vi: Vị trí và kích cỡ

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
vi: Chỉ tạo cửa sổ cho những URI đã chỉ định rõ

en: Repair the user thumbnail cache - this can be useful if you're having trouble with file thumbnails.  Must be run as root
vi: Sửa bộ đệm ảnh nhỏ người dùng - có thể hữu ích khi gặp vấn đề với ảnh nhỏ của tập tin. Phải chạy với vai trò root

en: Quit Nemo.
vi: Thoát Nemo.

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
vi: 
    
    Duyệt hệ thống tập tin bằng trình quản lý tập tin

en: Nemo's main menu is now hidden
vi: Trình đơn chính của Nemo hiện đã bị ẩn

en: You have chosen to hide the main menu.  You can get it back temporarily by:
    
    - Tapping the <Alt> key
    - Right-clicking an empty region of the main toolbar
    - Right-clicking an empty region of the status bar.
    
    You can restore it permanently by selecting this option again from the View menu.
vi: Bạn đã chọn ẩn trình đơn chính. Bạn có thể tạm thời hiện lại bằng cách:
    
    - Gõ phím <Alt>
    - Nhấp phải vào vùng trống trên thanh công cụ chính
    - Nhấp phải vào vùng trống trên thanh trạng thái.

en: Don't show this message again.
vi: Đừng hiện thông báo này nữa.

en: The Link "%s" is Broken.
vi: Liên kết "%s" bị Hỏng.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
vi: Liên kết "%s" bị Hỏng. Chuyển vào Thùng rác không ?

en: This link cannot be used, because it has no target.
vi: Không dùng liên kết này được, vì nó không có đích đến.

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
vi: Không dùng liên kết này được, vì đích đến của nó "%s" không tồn tại.

note: name, stock id label, accelerator
en: Mo_ve to Trash
vi: Chuyển vào Thùng _rác

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
vi: Bạn muốn chạy "%s", hay hiển thị nội dung của nó ?

en: "%s" is an executable text file.
vi: "%s" là tập tin văn bản thực thi.

en: Run in _Terminal
vi: Chạy trong Trình _dòng lệnh

en: _Display
vi: _Hiển thị

en: Are you sure you want to open all files?
vi: Bạn có chắc muốn mở tất cả tập tin không?

en: This will open %d separate tab. | This will open %d separate tabs.
vi[0]: Thao tác này sẽ mở %d thẻ riêng.

en: Open with
vi: Mở với

en: Unknown file type
vi: Kiểu tập tin không biết.

en: The file "%s" has no known programs associated with it.  If you trust the source of this file, and have sufficient permissions, you can mark it executable and launch it.  Or, you can use the Open With dialog to pick a program to associate it with.
vi: Tập tin "%s" không có chương trình liên kết nào được biết đến. Nếu bạn tin tưởng nguồn tập tn này, và có đủ quyền, bạn có thể đánh dấu nó thực thi rồi chạy. Hoặc bạn có thể dùng hộp thoại Mở Với để chọn chương trình liên kết.

en: Make executable and run
vi: Cho phép thực thi và chạy

en: Choose a program
vi: Chọn chương trình

en: Untrusted application launcher
vi: Trình khởi chạy ứng dụng không đáng tin cậy

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted (executable). If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
vi: Trình khởi chạy ứng dụng "%s" không được đánh dấu tin cậy (thực thi được). Nếu bạn không biết nguồn gốc tập tin này, khởi chạy nó là không an toàn.

en: _Launch Anyway
vi: _Chạy bằng Mọi giá

en: Mark as _Trusted
vi: Đấnh dấu _Tin cậy

en: This will open %d separate application. | This will open %d separate applications.
vi[0]: Thao tác này sẽ mở %d ứng dụng riêng.

en: Unable to mount location
vi: Không gắn kết vị trí được.

en: Unable to start location
vi: Không khởi chạy vị trí được

en: Opening "%s".
vi: Đang mở "%s".

en: Opening %d item. | Opening %d items.
vi[0]: Đang mở %d mục.

en: Close tab
vi: Đóng thẻ

note: Translators: This is the --help description for the open-with app, the initial newlines are between the command line arg and the description
en: 
    
    Show an open-with dialog given a uri, to allow the user to change the default mimetype handler.
vi: 
    
    Hiện hộp thoại Mở-Với cho uri, để người dùng thay đổi trình xử lý mimetype mặc định.

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Free space: %s
vi: Chỗ trống: %s

en: My Computer
vi: Máy tính của Tôi

en: Open your personal folder
    %s
vi: Mở thư mục cá nhân
    %s

en: Home
vi: Nhà

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền trong một thư mục

en: Recent
vi: Gần đây

en: Recent files
vi: Tập tin gần đây

en: Open the contents of the File System
    %s
vi: Mở nội dung Hệ thống Tập tin
    %s

en: File System
vi: Hệ thống Tập tin

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Open the trash
vi: Mở thùng rác

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: Mount and open %s (%s)
vi: Gắn kết và mở %s (%s)

en: Mount and open %s
vi: Gắn kết và mở %s

en: Network
vi: Mạng

en: Browse the contents of the network
vi: Duyệt nội dung Mạng

note: Adjust start/stop items to reflect the type of the drive name, stock id label, accelerator
en: _Start
vi: _Bắt đầu

note: name, stock id label, accelerator
en: _Stop
vi: _Dừng

note: start() for type G_DRIVE_START_STOP_TYPE_SHUTDOWN is normally not used
en: _Power On
vi: _Bật Nguồn

en: _Safely Remove Drive
vi: _Gỡ bỏ ổ đĩa an toàn

en: _Connect Drive
vi: _Kết nối ổ đĩa

en: _Disconnect Drive
vi: _Ngắt kết nối ổ đĩa

en: _Start Multi-disk Device
vi: _Chạy ổ nhiều đĩa

en: _Stop Multi-disk Device
vi: _Dừng ổ nhiều đĩa

note: stop() for type G_DRIVE_START_STOP_TYPE_PASSWORD is normally not used
en: _Unlock Drive
vi: _Mở khoá Ổ đĩa

en: _Lock Drive
vi: _Khoá Ổ đĩa

en: Unable to start %s
vi: Không chạy được %s

en: Unable to eject %s
vi: Không đẫy ra %s được

en: Unable to poll %s for media changes
vi: Không thăm dò %s để tìm thay đổi phương tiện được

en: Unable to stop %s
vi: Không dừng %s được

note: name, stock id label, accelerator
en: _Open
vi: _Mở

note: add the "open in new tab" menu item name, stock id label, accelerator
en: Open in New _Tab
vi: Mở trong _Thẻ Mới

note: add the "open in new window" menu item
en: Open in New _Window
vi: Mở trong _Cửa sổ Mới

note: name, stock id, label
en: _Add Bookmark
vi: _Thêm Đánh dấu

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

note: name, stock id label, accelerator
en: _Rename...
vi: Đổ_i tên...

note: name, stock id label, accelerator
en: _Mount
vi: _Gắn kết

note: add the "Unmount" menu item name, stock id label, accelerator
en: _Unmount
vi: _Bỏ gắn

note: add the "Eject" menu item name, stock id label, accelerator
en: _Eject
vi: _Đẩy ra

note: name, stock id label, accelerator
en: _Detect Media
vi: _Phát hiện Phương tiện

note: Empty Trash menu item
en: Empty _Trash
vi: Đổ _Rác

note: name, stock id label, accelerator
en: _Properties
vi: Th_uộc tính

en: %1$s file operation active.  %2$d%% complete. | %1$s file operations active.  %2$d%% complete.
vi[0]: %1$s tác vụ tập tin hoạt động. %2$d%% hoàn tất.

en: File Operations
vi: Thao tác Tập tin

en: All file operations have been successfully completed
vi: Đã hoàn tất mọi thao tác tập tin thành công

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
vi: Bạn không thể gán nhiều biểu tượng tùy biến cùng một lúc!

en: Please drag just one image to set a custom icon.
vi: Xin vui lòng kéo chỉ một ảnh vào để đặt làm biểu tượng tùy biến.

en: The file that you dropped is not local.
vi: Tập tin bạn thả vào không phải tập tin cục bộ.

en: You can only use local images as custom icons.
vi: Bạn chỉ có thể dùng ảnh cục bộ để làm biểu tượng tùy biến.

en: The file that you dropped is not an image.
vi: Tập tin bạn thả vào không phải hình ảnh.

en: _Name: | _Names:
vi[0]: _Tên:

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: %s Properties
vi: Thuộc tính của %s

note: Fallback, use for both unknown attributes and attributes * for which we have no more appropriate default.
en: unknown
vi: không biết

en: Cancel Group Change?
vi: Hủy Thay đổi Nhóm?

en: Cancel Owner Change?
vi: Hủy Thay đổi Chủ sở hữu?

en: nothing
vi: không có gì

en: unreadable
vi: không đọc được

en: (some contents unreadable)
vi: (vài nội dung không đọc được)

note: Also set the title field here, with a trailing carriage return & * space if the value field has two lines. This is a hack to get the * "Contents:" title to line up with the first line of the * 2-line value. Maybe there's a better way to do this, but I * couldn't think of one.
en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Size:
vi: Kích thước:

note: Translators: "used" refers to the capacity of the filesystem
en: used
vi: đã dùng

note: Translators: "free" refers to the capacity of the filesystem
en: free
vi: trống

en: Total capacity:
vi: Tổng dung lượng:

en: Filesystem type:
vi: Dạng hệ tập tin:

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Type:
vi: Dạng:

en: Link target:
vi: Đích liên kết:

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Volume:
vi: Phân vùng:

en: Accessed:
vi: Truy cập:

en: Modified:
vi: Sửa đổi:

en: Free space:
vi: Chỗ trống:

en: _Read
vi: _Đọc

en: _Write
vi: _Ghi

en: E_xecute
vi: _Thực thi

note: translators: this gets concatenated to "no read", * "no access", etc. (see following strings)
en: no
vi: không

en: list
vi: danh sách

en: read
vi: đọc

en: create/delete
vi: tạo/xoá

en: write
vi: ghi

en: access
vi: truy cập

en: Access:
vi: Truy cập:

en: Folder access:
vi: Truy cập thư mục:

en: File access:
vi: Truy cập tập tin:

en: List files only
vi: Chỉ liệt kê tập tin

en: Access files
vi: Truy cập tập tin

en: Create and delete files
vi: Tạo và xoá tập tin

en: Read-only
vi: Chỉ đọc

en: Read and write
vi: Đọc và ghi

en: Special flags:
vi: Cờ đặc biệt:

en: Set _user ID
vi: Đặt UID người _dùng

en: Set gro_up ID
vi: Đặt _UID nhóm

en: _Sticky
vi: _Dính

en: _Owner:
vi: _Chủ:

en: Owner:
vi: Chủ:

en: _Group:
vi: _Nhóm:

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Execute:
vi: Thực thi:

en: Allow _executing file as program
vi: Cho phép thực thi tập tin như là _chương trình

en: Others:
vi: Khác:

en: Folder Permissions:
vi: Quyền truy cập Thư mục:

en: File Permissions:
vi: Quyền truy cập Tập tin:

en: Text view:
vi: Xem văn bản:

en: Permissions
vi: Quyền truy cập

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
vi: Bạn không phải là chủ sở hữu nên không thay đổi các quyền truy cập này được.

en: SELinux context:
vi: Bối cảnh SELinux:

en: Last changed:
vi: Thay đổi sau cùng:

en: Apply Permissions to Enclosed Files
vi: Áp dụng Quyền truy cập cho các Tập tin Bên trong

en: The permissions of "%s" could not be determined.
vi: Không xác định được quyền truy cập của "%s"

en: The permissions of the selected file could not be determined.
vi: Không xác định được quyền truy cập của tập tin được chọn.

en: Open With
vi: Mở Bằng

en: Creating Properties window.
vi: Đang tạo cửa sổ Thuộc tính.

en: There was an error displaying help.
vi: Có lỗi khi hiển thị trợ giúp.

en: No scripts found
vi: Không tìm thấy kịch bản

en: Scripts
vi: Kịch bản

en: Show Places
vi: Hiện Địa điểm

en: Show Treeview
vi: Hiện Kiểu xem cây

en: Hide the Sidebar (F9)
vi: Ẩn Thanh lề (F9)

en: Show the Sidebar (F9)
vi: Hiện Thanh lề (F9)

en: Adjust zoom level
vi: Điều chỉnh mức độ phóng đại

en: A problem has been detected with your thumbnail cache.  Fixing it will require administrative privileges.
vi: Đã phát hiện vấn đề với bộ đệm ảnh nhỏ của bạn. Để sửa nó cần phải có quyền quản trị.

en: Fix now
vi: Sửa ngay

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Elevated Privileges
vi: Phân quyền Nâng cao

en: Restore Selected Items
vi: Phục hồi Mục được Chọn

en: Restore selected items to their original position
vi: Phục hồi các mục được chọn về vị trí ban đầu

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
vi: "%s" sẽ được chuyển đi nếu bạn dùng lệnh Dán

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
vi: "%s" sẽ được sao chép nếu bạn dùng lệnh Dán

en: There is nothing on the clipboard to paste.
vi: Không có gì trong bảng tạm để dán.

note: add the "create new folder" menu item name, stock id label, accelerator
en: Create New _Folder
vi: Tạo _Thư mục Mới

note: We make accelerator "" instead of null here to not inherit the stock accelerator for paste name, stock id label, accelerator
en: _Paste Into Folder
vi: _Dán Vào Thư mục

note: name, stock id label, accelerator
en: _Delete
vi: _Xóa

en: Computer
vi: Máy tính

en: This will open %'d separate tab. | This will open %'d separate tabs.
vi[0]: Thao tác này sẽ mở %'d thẻ riêng.

en: This will open %'d separate window. | This will open %'d separate windows.
vi[0]: Thao tác này sẽ mở %'d cửa sổ riêng.

en: Select Items Matching
vi: Chọn Mục Tương ứng

en: _Pattern:
vi: _Mẫu:

en: Examples:
vi: Ví dụ:

note: Reset to default info
en: Undo
vi: Hoàn tác

en: Undo last action
vi: Hoàn tác hành động sau cùng

note: Reset to default info
en: Redo
vi: Làm lại

en: Redo last undone action
vi: Làm lại hành động hoàn tác sau cùng

en: Content View
vi: Kiểu xem Nội dung

en: View of the current folder
vi: Kiểu xem thư mục hiện thời

en: "%s" selected
vi: "%s" được chọn

en: %'d folder selected | %'d folders selected
vi[0]: %'d thư mục được chọn

en:  (containing %'d item) |  (containing %'d items)
vi[0]:  (chứa %'d mục)

note: translators: this is preceded with a string of form 'N folders' (N more than 1)
en:  (containing a total of %'d item) |  (containing a total of %'d items)
vi[0]:  (chứa tổng cộng %'d mục)

en: %'d item selected | %'d items selected
vi[0]: %'d mục được chọn

note: Folders selected also, use "other" terminology
en: %'d other item selected | %'d other items selected
vi[0]: %'d mục khác được chọn

en: %'u item | %'u items
vi[0]: %'u mục

en: %s, Free space: %s
vi: %s, Chỗ trống: %s

en: Open With %s
vi: Mở Bằng %s

en: Use "%s" to open the selected item | Use "%s" to open the selected items
vi[0]: Dùng "%s" để mở mục được chọn

en: Run "%s" on any selected items
vi: Chạy "%s" với các mục được chọn

en: Create a new document from template "%s"
vi: Tạo một tài liệu mới theo mẫu "%s"

en: Select Target Folder For Move
vi: Chọn Thư mục Đích Để Di chuyển

en: Select Target Folder For Copy
vi: Chọn Thư mục Đích Để Sao chép

en: Unable to unmount location
vi: Không bỏ gắn kết vị trí được

en: Unable to eject location
vi: Không đẩy vị trí ra được

en: Unable to stop drive
vi: Không dừng ổ đĩa được

en: Connect to Server %s
vi: Kết nối đến Máy chủ %s

en: _Connect
vi: _Kết nối

en: Link _name:
vi: Tên _liên kết:

note: name, stock id, label
en: Create New _Document
vi: Tạo Tài liệu _Mới

note: name, stock id, label
en: Open Wit_h
vi: Mở _Bằng

en: Choose a program with which to open the selected item
vi: Chọn một chương trình để mở mục được chọn

note: tooltip
en: View or modify the properties of each selected item
vi: Xem hoặc sửa đổi thuộc tính từng mục được chọn

note: tooltip
en: Create a new empty folder inside this folder
vi: Tạo một thư mục rỗng bên trong thư mục này

note: name, stock id, label
en: No templates installed
vi: Chưa cài mẫu

note: name, stock id translators: this is used to indicate that a document doesn't contain anything label, accelerator
en: _Empty Document
vi: Tài liệu T_rống

note: tooltip
en: Create a new empty document inside this folder
vi: Tạo một tài liệu trống bên trong thư mục này

note: tooltip
en: Open the selected item in this window
vi: Mở mục được chọn trong cửa sổ này

note: name, stock id label, accelerator Location-specific actions
en: Open in Navigation Window
vi: Mở trong Cửa sổ Duyệt

note: tooltip
en: Open each selected item in a navigation window
vi: Mở từng mục được chọn trong cửa sổ duyệt

note: tooltip
en: Open each selected item in a new tab
vi: Mở từng mục được chọn trong thẻ mới

note: name, stock id label, accelerator
en: Open in Terminal
vi: Mở trong Trình dòng lệnh

note: tooltip
en: Open terminal in the selected folder
vi: Mở trình dòng lệnh với thư mục được chọn

note: name, stock id label, accelerator
en: Open as Root
vi: Mở với tư cách Root

note: tooltip
en: Open the folder with administration privileges
vi: Mở thư mục với phân quyền quản trị

note: name, stock id label, accelerator
en: Follow link to original file
vi: Theo liên kết đến tập tin gốc

note: tooltip
en: Navigate to the original file that this symbolic link points to
vi: Điều hướng đến tập tin gốc mà liên kết biểu tượng này trỏ tới

note: name, stock id label, accelerator
en: Open containing folder
vi: Mở thư mục chứa

note: tooltip
en: Navigate to the folder that the selected item is stored in
vi: Chuyển đến thư mục lưu trữ mục đang chọn

note: name, stock id label, accelerator
en: Other _Application...
vi: Ứng dụng _Khác

note: tooltip
en: Choose another application with which to open the selected item
vi: Chọn ứng dụng khác để mở mục được chọn

note: name, stock id label, accelerator
en: Open With Other _Application...
vi: Mở Bằng Ứng dụng _Khác...

note: tooltip
en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để di chuyển với lệnh Dán

note: tooltip
en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để sao chép với lệnh Dán

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
vi: Chuyển hoặc chép tập tin được chọn trước đây bằng lệnh Cắt hoặc Chép

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
vi: Chuyển hoặc chép tập tin được chọn trước đây bằng lệnh Cắt hoặc Chép vào thư mục được chọn

note: name, stock id, label
en: Cop_y to
vi: Chép _đến

note: name, stock id, label
en: M_ove to
vi: Ch_uyển đến

note: name, stock id label, accelerator
en: Select _All
vi: Chọn _Tất cả

note: tooltip
en: Select all items in this window
vi: Chọn tất cả mục trong cửa sổ này

note: name, stock id label, accelerator
en: Select I_tems Matching...
vi: Chọn _Mục Khớp...

note: tooltip
en: Select items in this window matching a given pattern
vi: Chọn các mục trong cửa sổ này khớp với mẫu chỉ định

note: name, stock id label, accelerator
en: _Invert Selection
vi: _Đảo Vùng chọn

note: tooltip
en: Select all and only the items that are not currently selected
vi: Chọn tất cả và chỉ những mục hiện đang không được chọn

note: name, stock id label, accelerator
en: D_uplicate
vi: N_hân đôi

note: tooltip
en: Duplicate each selected item
vi: Nhân đôi từng mục được chọn

note: name, stock id label, accelerator
en: Ma_ke Link | Ma_ke Links
vi[0]: Tạ_o Liên kết

note: tooltip
en: Create a symbolic link for each selected item
vi: Tạo liên kết biểu tượng cho từng mục được chọn

note: tooltip
en: Rename selected item
vi: Đổi tên mục được chọn

note: tooltip
en: Move each selected item to the Trash
vi: Chuyển từng mục được chọn vào Thùng rác

note: tooltip
en: Delete each selected item, without moving to the Trash
vi: Xóa từng mục được chọn, không chuyển vào Thùng rác

note: name, stock id label, accelerator
en: _Restore
vi: _Phục hồi

note: name, stock id label, accelerator name, stock id, label
en: _Undo
vi: _Hoàn tác

note: tooltip
en: Undo the last action
vi: Hoàn tác hành động sau cùng

note: name, stock id label, accelerator
en: _Redo
vi: _Làm lại

note: tooltip
en: Redo the last undone action
vi: Làm lại hành động hoàn tác sau cùng

note: * multiview-TODO: decide whether "Reset to Defaults" should * be window-wide, and not just view-wide. * Since this also resets the "Show hidden files" mode, * it is a mixture of both ATM. name, stock id label, accelerator
en: Reset View to _Defaults
vi: Đặt lại Kiểu xem về _Mặc định

note: tooltip
en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
vi: Đặt lại thứ tự sắp xếp và cấp độ thu phóng khớp với thiết đặt cho kiểu xem này

note: name, stock id label, accelerator
en: Connect To This Server
vi: Kết nối Đến Máy chủ Này

note: tooltip
en: Make a permanent connection to this server
vi: Tạo kết nối vĩnh viễn đến máy chủ này

note: tooltip
en: Mount the selected volume
vi: Gắn kết phân vùng được chọn

note: tooltip
en: Unmount the selected volume
vi: Tháo gắn kết phân vùng được chọn

note: tooltip
en: Eject the selected volume
vi: Đẩy phân vùng được chọn ra

note: tooltip
en: Start the selected volume
vi: Chạy phân vùng được chọn

note: tooltip
en: Stop the selected volume
vi: Dừng phân vùng được chọn

note: tooltip
en: Detect media in the selected drive
vi: Phát hiện dữ liệu phương tiện trên ổ đĩa được chọn

note: tooltip
en: Mount the volume associated with the open folder
vi: Gắn kết phân vùng kiên kết với thư mục mở

note: tooltip
en: Unmount the volume associated with the open folder
vi: Tháo gắn kết phân vùng kiên kết với thư mục mở

note: tooltip
en: Eject the volume associated with the open folder
vi: Đẩy phân vùng được chọn liên kết với thư mục mở

note: tooltip
en: Start the volume associated with the open folder
vi: Chạy phân vùng được chọn liên kết với thư mục mở

note: tooltip
en: Stop the volume associated with the open folder
vi: Dừng phân vùng được chọn liên kết với thư mục mở

note: name, stock id label, accelerator
en: Open File and Close window
vi: Mở Tập tin và Đóng cửa sổ

note: tooltip
en: Open this folder in a navigation window
vi: Mở thư mục này trong cửa sổ duyệt

note: tooltip
en: Open this folder in a new tab
vi: Mở thư mục này trong thẻ mới

note: tooltip
en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
vi: Chuẩn bị thư mục này để di chuyển bằng lệnh Dán

note: tooltip
en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
vi: Chuẩn bị thư mục này để sao chép bằng lệnh Dán

note: tooltip
en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
vi: Chuyển hoặc chép tập tin được chọn bằng lệnh Cắt hoặc Chép vào thư mục này

note: tooltip
en: Move this folder to the Trash
vi: Chuyển thư mục này vào Thùng rác

note: tooltip
en: Delete this folder, without moving to the Trash
vi: Xóa thư mục này, không chuyển vào Thùng rác

note: tooltip
en: Mount the volume associated with this folder
vi: Gắn kết phân vùng được chọn iiên kết với thư mục này

note: tooltip
en: Unmount the volume associated with this folder
vi: Tháo gắn kết phân vùng được chọn iiên kết với thư mục này

note: tooltip
en: Eject the volume associated with this folder
vi: Đẩy phân vùng liên kết với thư mục này

note: tooltip
en: Start the volume associated with this folder
vi: Chạy phân vùng liên kết với thư mục này

note: tooltip
en: Stop the volume associated with this folder
vi: Dừng phân vùng liên kết với thư mục này

note: tooltip
en: View or modify the properties of this folder
vi: Xem hoặc sửa đổi thuộc tính của thư mục này

note: name, stock id, label
en: _Other pane
vi: _Khung khác

en: Copy the current selection to the other pane in the window
vi: Chép vùng chọn hiện thời đến khung khác trong cửa sổ

en: Move the current selection to the other pane in the window
vi: Chuyển vùng chọn hiện thời đến khung khác trong cửa sổ

note: name, stock id, label name, stock id label, accelerator
en: _Home
vi: _Thư mục nhà

en: Copy the current selection to the home folder
vi: Chép vùng chọn hiện thời đến thư mục nhà

en: Move the current selection to the home folder
vi: Chuyển vùng chọn hiện thời đến thư mục nhà

note: name, stock id, label
en: _Desktop
vi: _Màn hình làm việc

en: Copy the current selection to the desktop
vi: Chép vùng chọn hiện thời đến màn hình làm việc

en: Move the current selection to the desktop
vi: Chuyển vùng chọn hiện thời đến thư mục làm việc

en: Browse for a folder to move the selection to
vi: Duyệt chọn thư mục để chuyển phần chọn vào

en: Browse for a folder to copy the selection to
vi: Duyệt chọn thư mục để chép phần chọn vào

en: Run scripts
vi: Chạy kịch bản

note: Create a script action here specially because its tooltip is dynamic
en: _Scripts
vi: Tập _lệnh

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
vi: Chuyển thư mục được mở khỏi Thùng rác đến "%s"

en: Move the selected folder out of the trash to "%s" | Move the selected folders out of the trash to "%s"
vi[0]: Chuyển thư mục được chọn khỏi Thùng rác đến "%s"

en: Move the selected folder out of the trash | Move the selected folders out of the trash
vi[0]: Chuyển thư mục được chọn khỏi Thùng rác

en: Move the selected file out of the trash to "%s" | Move the selected files out of the trash to "%s"
vi[0]: Chuyển tập tin được chọn khỏi Thùng rác đến "%s"

en: Move the selected file out of the trash | Move the selected files out of the trash
vi[0]: Chuyển tập tin được chọn khỏi Thùng rác

en: Move the selected item out of the trash to "%s" | Move the selected items out of the trash to "%s"
vi[0]: Chuyển mục được chọn khỏi Thùng rác đến "%s"

en: Move the selected item out of the trash | Move the selected items out of the trash
vi[0]: Chuyển mục được chọn khỏi Thùng rác

en: Start the selected drive
vi: Khởi chạy ổ đĩa được chọn

en: Connect to the selected drive
vi: Kết nối đến ổ đĩa được chọn

en: _Start Multi-disk Drive
vi: _Chạy Ổ nhiều đĩa

en: Start the selected multi-disk drive
vi: Chạy Ổ nhiều đĩa được chọn

en: U_nlock Drive
vi: Mở _khóa Đĩa

en: Unlock the selected drive
vi: Mở khóa ổ đĩa được chọn

en: Stop the selected drive
vi: Dừng ổ đĩa được chọn

en: Safely remove the selected drive
vi: Gỡ bỏ ổ đĩa được chọn an toàn

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: Disconnect the selected drive
vi: Ngắt kết nối ổ đĩa được chọn

en: _Stop Multi-disk Drive
vi: _Dừng Ổ nhiều đĩa

en: Stop the selected multi-disk drive
vi: Dừng ổ nhiều đĩa được chọn

en: Lock the selected drive
vi: Khoá ổ đĩa được chọn

en: Start the drive associated with the open folder
vi: Khởi chạy ổ đĩa liên kết với thư mục mở

en: Connect to the drive associated with the open folder
vi: Kết nối ổ đĩa liên kết với thư mục mở

en: Start the multi-disk drive associated with the open folder
vi: Khởi chạy ổ nhiều đĩa liên kết với thư mục mở

en: Unlock the drive associated with the open folder
vi: Mở khóa ổ đĩa liên kết với thư mục mở

en: _Stop the drive associated with the open folder
vi: _Dừng ổ đĩa liên kết với thư mục mở

en: Safely remove the drive associated with the open folder
vi: Gỡ bỏ ổ đĩa liên kết với thư mục mở an toàn

en: Disconnect the drive associated with the open folder
vi: Ngắt kết nối ổ đĩa liên kết với thư mục mở

en: Stop the multi-disk drive associated with the open folder
vi: Dừng ổ nhiều đĩa tương ứng với thư mục mở

en: Lock the drive associated with the open folder
vi: Khóa ổ đĩa tương ứng với thư mục mở

en: _Delete Permanently
vi: _Xóa Vĩnh viễn

en: Delete the open folder permanently
vi: Xóa vĩnh viễn thư mục mở

en: Move the open folder to the Trash
vi: Chuyển thư mục mở vào Thùng rác

en: _Open With %s
vi: _Mở Bằng %s

en: Open in %'d New _Window | Open in %'d New _Windows
vi[0]: Mở trong %'d Cửa sổ Mới

en: Open in %'d New _Tab | Open in %'d New _Tabs
vi[0]: Mở trong %'d Thẻ Mới

en: Delete all selected items permanently
vi: Xóa vĩnh viễn mọi mục được chọn

en: Remo_ve from Recent
vi: _Bỏ khỏi Gần đây

en: Remove each selected item from the recently used list
vi: Bỏ các mục được chọn khỏi danh sách sử dụng gần đây

en: View or modify the properties of the open folder
vi: Xem hoặc sửa đổi thuộc tính thư mục mở

note: Note to localizers: convert file type string for file * (e.g. "folder", "plain text") to file type for symbolic link * to that kind of file (e.g. "link to folder"). appended to new link file
en: Link to %s
vi: Liên kết đến %s

en: Drag and drop is not supported.
vi: Không hỗ trợ kéo và thả.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
vi: Chỉ hỗ trợ kéo và thả trên hệ thống tập tin cục bộ.

en: An invalid drag type was used.
vi: Đã dùng một kiểu kéo không hợp lệ.

note: Translator: This is the filename used for when you dnd text to a directory
en: dropped text.txt
vi: văn bản thả.txt

note: Translator: This is the filename used for when you dnd raw * data to a directory, if the source didn't supply a name.
en: dropped data
vi: dữ liệu thả

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
vi: Bạn có muốn loại bỏ những đánh dấu dấu liên kết đến vị trí không tồn tại khỏi danh sách không?

en: The location "%s" does not exist.
vi: Vị trí "%s" không tồn tại.

en: Bookmark for Nonexistent Location
vi: Đánh dấu Vị trí Không tồn tại

en: Go to the location specified by this bookmark
vi: Đến vị trí đánh dấu này chỉ định

en: %s - File Browser
vi: %s - Trình duyệt tập tin

en: Searching...
vi: Đang tìm...

en: Could not display "%s".
vi: Không hiển thị "%s" được.

en: Nemo has no installed viewer capable of displaying the folder.
vi: Nemo không cài sẵn trình xem nào có thể hiển thị thư mục này.

en: The location is not a folder.
vi: Vị trí không phải thư mục.

en: Could not find "%s".
vi: Không tìm thấy "%s".

en: Please check the spelling and try again.
vi: Xin vui lòng kiểm tra chính tả và thử lại.

en: Nemo cannot handle "%s" locations.
vi: Nemo không xử lý được các vị trí "%s".

en: Nemo cannot handle this kind of location.
vi: Nemo không xử lý được loại ví trí này.

en: Unable to mount the location.
vi: Không gắn kết vị trí được.

en: Access was denied.
vi: Truy cập bị từ chối.

note: This case can be hit for user-typed strings like "foo" due to * the code that guesses web addresses when there's no initial "/". * But this case is also hit for legitimate web addresses when * the proxy is set up wrong.
en: Could not display "%s", because the host could not be found.
vi: Không hiển thị "%s" được vì không tìm thấy máy chủ.

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
vi: Hãy kiểm tra lại chính tả lvà thiết đặt máy ủy nhiệm là đúng hay không.

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
vi: Lỗi: %s
    Xin vui lòng chọn trình xem khác và thử lại.

en: Nemo is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Nemo là phần mềm tự do; bạn có thể phân phối và/hoặc thay đổi nó theo các điều khoản của Giấy phép Công cộng GNU do Quỹ Phần mềm Tự do phát hành; hoặc Giấy phép phiên bản 2, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau này.

en: Nemo is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Nemo được phân phối với hi vọng rằng nó sẽ hữu ích, nhưng KHÔNG KÈM THEO BẤT KỲ SỰ BẢO ĐẢM NÀO; không có cả sự bảo đảm ngầm hiểm về TÍNH THƯƠNG MẠI HÓA hay ĐỘ THÍCH HỢP VỚI MỘT MỤC ĐÍCH CỤ THỂ NÀO. Xem Giấy phép Công cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Nemo; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
vi: Bạn đã phải có một bản sao của Giấy phép Công cộng GNU cùng với Nemo; nếu không, hãy viết thư đến Tập đoàn Quỹ Phần mềm Tự do, 51 Franklin Street, Tầng 5, Boston, MA 02110-1301 Hoa Kỳ.

en: Nemo lets you organize files and folders, both on your computer and online.
vi: Nemo giúp bạn tổ chức tập tin và thư mục, cả trên máy của bạn và trực tuyến.

en: There was an error displaying help: 
    %s
vi: Có lỗi khi hiển thị trợ giúp: 
    %s

note: name, stock id, label
en: _File
vi: _Tập tin

note: name, stock id, label
en: _Edit
vi: Chỉnh _sửa

note: name, stock id, label
en: _View
vi: _Xem

note: name, stock id, label
en: _Help
vi: Trợ _giúp

note: name, stock id label, accelerator
en: _Close
vi: _Đóng

note: tooltip
en: Close this folder
vi: Đóng thư mục này

en: Prefere_nces
vi: Tùy chỉnh

en: Edit Nemo preferences
vi: Sửa tùy chỉnh Nemo

en: Plugins
vi: Phần gắn thêm

en: Manage extensions, actions and scripts
vi: Quản lý phần mở rộng, hành động và kịch bản

en: Undo the last text change
vi: Hoàn tác thay đổi văn bản gần nhất

note: name, stock id, label
en: Open _Parent
vi: Mở _Cấp trên

en: Open the parent folder
vi: Mở thư mục cấp trên

note: tooltip
en: Stop loading the current location
vi: Dừng nạp vị trí hiện thời

note: name, stock id label, accelerator
en: _Reload
vi: _Nạp lại

note: tooltip
en: Reload the current location
vi: Nạp lại vị trí hiện thời

note: name, stock id label, accelerator
en: _All Topics
vi: _Mọi chủ đề

note: tooltip
en: Display Nemo help
vi: Hiện trợ giúp Nemo

note: * name, stock id          { "NemoHelpSearch", NULL, label, accelerator        N_("Search for files"), NULL, tooltip                   N_("Locate files based on file name and type. Save your searches for later use."), G_CALLBACK (action_nemo_manual_callback) }, name, stock id          { "NemoHelpSort
en: _About
vi: _Giới thiệu

note: tooltip
en: Display credits for the creators of Nemo
vi: Hiện công trạng các tác giả Nemo

note: name, stock id label, accelerator
en: Zoom _In
vi: Phóng _To

note: tooltip
en: Increase the view size
vi: Tăng kích thước vùng xem

note: name, stock id label, accelerator
en: Zoom _Out
vi: Thu _Nhỏ

note: tooltip
en: Decrease the view size
vi: Giảm kích thước vùng xem

note: name, stock id label, accelerator
en: Normal Si_ze
vi: Cỡ _Thường

note: tooltip
en: Use the normal view size
vi: Sử dụng kích cỡ xem bình thường

note: name, stock id label, accelerator
en: Connect to _Server...
vi: Kết nối đến Máy _chủ...

note: tooltip
en: Connect to a remote computer or shared disk
vi: Kết nối đến máy tính ở xa hay ổ đĩa chia sẻ

note: tooltip
en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục cá nhân

note: name, stock id label, accelerator
en: _Computer
vi: _Máy tính

note: tooltip
en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
vi: Duyệt  xem mọi ổ đĩa cục bộ và từ xa, cũng như các thư mục truy cập được từ máy này

note: name, stock id label, accelerator
en: _Network
vi: _Mạng

note: tooltip
en: Browse bookmarked and local network locations
vi: Duyệt các vị trí mạng cục bộ và các vị trí đã đánh dấu

note: name, stock id label, accelerator
en: T_emplates
vi: _Mẫu

note: tooltip
en: Open your personal templates folder
vi: Đến thư mục mẫu cá nhân

note: name, stock id label, accelerator
en: _Trash
vi: Thùng _rác

note: tooltip
en: Open your personal trash folder
vi: Mở thư mục thùng rác cá nhân

note: name, stock id, label
en: _Go
vi: Đ_i đến

note: name, stock id, label
en: _Bookmarks
vi: Đánh _dấu

note: name, stock id, label
en: _Tabs
vi: _Thẻ

note: name, stock id, label
en: New _Window
vi: _Cửa sổ Mới

en: Open another Nemo window for the displayed location
vi: Mở cửa sổ Nemo khác cho vị trí đã hiển thị

note: name, stock id, label
en: New _Tab
vi: _Thẻ Mới

en: Open another tab for the displayed location
vi: Mở thẻ khác cho vị trí đã hiển thị

note: name, stock id, label
en: Close _All Windows
vi: Đóng _Mọi Cửa sổ

en: Close all Navigation windows
vi: Đóng mọi Cửa sổ Duyệt

note: name, stock id, label
en: _Back
vi: _Lùi

en: Go to the previous visited location
vi: Đến vị trí đã ghé thăm trước đó

note: name, stock id, label
en: _Forward
vi: _Tiếp

en: Go to the next visited location
vi: Đến vị trí đã ghé thăm kế tiếp

note: name, stock id, label
en: Toggle _Location Entry
vi: Bật tắt _Mục nhập Vị trí

en: Switch between location entry and breadcrumbs
vi: Chuyển đổi giữa mục nhập vị trí và mẩu bánh mì

note: name, stock id, label
en: S_witch to Other Pane
vi: _Chuyển sang Khung Khác

en: Move focus to the other pane in a split view window
vi: Chuyển tiêu điểm sang khung khác trong cửa sổ ngăn cách khung nhìn

note: name, stock id, label
en: Sa_me Location as Other Pane
vi: _Cùng Vị trí với Khung Khác

en: Go to the same location as in the extra pane
vi: Đi đến cùng vị trí với trong khung phụ

en: Add a bookmark for the current location to this menu
vi: Thêm mục đánh dấu cho vị trí hiện thời vào trình đơn này

note: name, stock id, label
en: _Edit Bookmarks...
vi: _Sửa Đánh dấu...

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
vi: Hiện cửa sổ cho phép chỉnh sửa mục đánh dấu trong trình đơn này

en: _Previous Tab
vi: Thẻ _Trước

en: Activate previous tab
vi: Kích thoạt thẻ trước

en: _Next Tab
vi: _Thẻ Kế

en: Activate next tab
vi: Kích hoạt thẻ kế

en: Move Tab _Left
vi: Chuyển Thẻ sang _Trái

en: Move current tab to left
vi: Chuyển thẻ hiện thời sang trái

en: Move Tab _Right
vi: Chuyển Thẻ sang _Phải

en: Move current tab to right
vi: Chuyển thẻ hiện thời sang phải

en: Sidebar
vi: Thanh lề

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

note: name, stock id label, accelerator
en: Show _Hidden Files
vi: Hiện Tập tin _Ẩn

note: tooltip
en: Toggle the display of hidden files in the current window
vi: Bật tắt hiện tập tin ẩn trong cửa sổ hiện hành

note: name, stock id label, accelerator
en: _Main Toolbar
vi: Thanh công cụ _Chính

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's main toolbar
vi: Bật tắt thanh công cụ chính của cửa sổ này

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: _Show Sidebar
vi: _Hiện Thanh lề

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's side pane
vi: Bật tắt khung lề của cửa sổ này

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: St_atusbar
vi: Thanh _trạng thái

note: tooltip
en: Change the visibility of this window's statusbar
vi: Bật tắt thanh trạng thái của cửa sổ này

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: M_enubar
vi: _Trình đơn

note: tooltip
en: Change the default visibility of the menubar
vi: Đổi tính nhìn thấy mặc định của trình đơn

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: _Search for Files...
vi: _Tìm tập tin...

note: is_active name, stock id label, accelerator
en: E_xtra Pane
vi: _Khung Phụ

note: tooltip
en: Open an extra folder view side-by-side
vi: Mở khung xem thư mục phụ bên cạnh nhau

en: Places
vi: Vị trí

en: Select Places as the default sidebar
vi: Chọn Vị trí làm thanh lề mặc định

en: Tree
vi: Cây

en: Select Tree as the default sidebar
vi: Chọn Cây làm thanh lề mặc định

en: Back history
vi: Lược sử quay lui

en: Forward history
vi: Lược sử kế tiếp

en: _Up
vi: _Lên

en: Go to parent folder
vi: Đến thư mục cấp trên

en: Go to home directory
vi: Đến thư mục nhà

en: Go to Computer
vi: Đến Máy tính

en: Toggle Location Entry
vi: Bật tắt Mục nhập Vị trí

en: New folder
vi: Thư mục mới

en: Create a new folder
vi: Tạo thư mục mới

en: Open a terminal in the active folder
vi: Mở trình dòng lệnh trong thư mục hiện hoạt

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: List
vi: Danh sách

en: Compact
vi: Gọn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: _Location
vi: _Vị trí

en: _New Tab
vi: Thẻ _Mới

en: _Close Tab
vi: _Đóng Thẻ

en: These files are on an Audio CD.
vi: Các tập tin này nằm trên CD Nhạc.

en: These files are on an Audio DVD.
vi: Các tập tin này nằm trên DVD Nhạc.

en: These files are on a Video DVD.
vi: Các tập tin này nằm trên DVD Phim.

en: These files are on a Video CD.
vi: Các tập tin này nằm trên VCD.

en: These files are on a Super Video CD.
vi: Các tập tin này nằm trên SVCD.

en: These files are on a Photo CD.
vi: Các tập tin này nằm trên CD Hình.

en: These files are on a Picture CD.
vi: Các tập tin này nằm trên VCD Ảnh.

en: The media contains digital photos.
vi: Thiết bị chứa ảnh số.

en: These files are on a digital audio player.
vi: Các tập tin này nằm trên máy nghe nhạc số.

en: The media contains software.
vi: Thiết bị chứa phần mềm.

note: fallback to generic greeting
en: The media has been detected as "%s".
vi: Thiết bị được phát hiện là "%s".

en: Open %s
vi: Mở %s

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Cut the selected text to the clipboard
vi: Cắt văn bản chọn vào bảng tạm

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Copy the selected text to the clipboard
vi: Chép văn bản chọn vào bảng tạm

note: name, stock id label, accelerator tooltip
en: Paste the text stored on the clipboard
vi: Dán văn bản lưu trên bảng tạm

note: tooltip
en: Select all the text in a text field
vi: Chọn tất cả văn bản trong trường văn bản

en: Move _Up
vi: Chuyển _Lên

en: Move Dow_n
vi: Chuyển _Xuống

en: Use De_fault
vi: Dùng _Mặc định

en: The name and icon of the file.
vi: Tên và biểu tượng của tập tin.

en: The size of the file.
vi: Kích thước của tập tin.

en: The general type of the file.
vi: Kiểu tập tin tổng quát

en: Detailed Type
vi: Kiểu Chi tiết

en: The specific type of the file.
vi: Kiểu tập tin cụ thể.

en: The date the file was modified.
vi: Ngày sửa đổi tập tin.

en: Date Accessed
vi: Ngày Truy cập

en: The date the file was accessed.
vi: Ngày truy cập tập tin.

en: Owner
vi: Chủ sở hữu

en: The owner of the file.
vi: Chủ sở hữu của tập tin.

en: Group
vi: Nhóm

en: The group of the file.
vi: Nhóm của tập tin.

en: The permissions of the file.
vi: Quyền truy cập tập tin.

en: Octal Permissions
vi: Quyền theo hệ bát phân

en: The permissions of the file, in octal notation.
vi: Quyền truy cập tập tin theo cách ghi hệ bát phân.

en: MIME Type
vi: Dạng MIME

en: The mime type of the file.
vi: Dạng MIME của tập tin.

en: SELinux Context
vi: Bối cảnh SELinux

en: The SELinux security context of the file.
vi: Bối cảnh bảo mật SELinux của tập tin.

en: The location of the file.
vi: Vị trí của tập tin.

en: Trashed On
vi: Đưa vào thùng rác Lúc

en: Date when file was moved to the Trash
vi: Ngày chuyển tập tin vào thùng rác

en: Original Location
vi: Vị trí Ban đầu

en: Original location of file before moved to the Trash
vi: Vị trí ban đầu trước khi chuyển tập tin vào Thùng rác

en: on the desktop
vi: trên màn hình làm việc

en: You cannot move the volume "%s" to the trash.
vi: Bạn không được chuyển phân vùng "%s" vào thùng rác.

en: If you want to eject the volume, please use "Eject" in the popup menu of the volume.
vi: Nếu muốn đẩy phân vùng ra, xin vui lòng dùng lệnh "Đẩy ra" ở trình đơn bật ra của phân vùng.

en: If you want to unmount the volume, please use "Unmount Volume" in the popup menu of the volume.
vi: Nếu muốn bỏ gắn phân vùng, xin vui lòng dùng lệnh "Bỏ gắn" ở trình đơn bật ra của phân vùng.

en: _Move Here
vi: _Chuyển vào Đây

en: _Copy Here
vi: _Chép vào Đây

en: _Link Here
vi: _Liên kết vào Đây

en: Cancel
vi: Thôi

en: This file cannot be mounted
vi: Tập tin này không gắn kết được

en: This file cannot be unmounted
vi: Tập tin này không bỏ gắn kết được

en: This file cannot be ejected
vi: Tập tin này không đẩy ra được

en: This file cannot be started
vi: Tập tin này không khởi chạy được

en: This file cannot be stopped
vi: Tập tin này không dừng được

en: Slashes are not allowed in filenames
vi: Không cho phép dấu gạch chéo trong tên tập tin

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Toplevel files cannot be renamed
vi: Tập tin cấp đầu không đổi tên được

en: Unable to rename desktop icon
vi: Không đổi tên biểu tượng trên màn hình làm việc được

en: Unable to rename desktop file
vi: Không đổi tên tập tin trên màn hình làm việc được

en: Not allowed to set permissions
vi: Không được phép đặt quyền truy cập

en: Not allowed to set owner
vi: Không được phép đặt chủ sở hữu

en: Specified owner '%s' doesn't exist
vi: Chủ sở hữu chỉ định '%s' không tồn tại

en: Not allowed to set group
vi: Không được phép đặt nhóm

en: Specified group '%s' doesn't exist
vi: Nhóm chỉ định '%s' không tồn tại

en: %'u folder | %'u folders
vi[0]: %'u thư mục

en: %'u file | %'u files
vi[0]: %'u tập tin

note: This means no contents at all were readable
en: ? items
vi: ? mục

note: This means no contents at all were readable
en: ? bytes
vi: ? byte

en: Unknown
vi: Không biết.

en: Program
vi: Chương trình

en: Audio
vi: Âm thanh

en: Font
vi: Kiểu chữ

en: Archive
vi: Kho lưu

en: Markup
vi: Đánh dấu

en: Text
vi: Văn bản

en: Video
vi: Phim

en: Contacts
vi: Liên hệ

en: Calendar
vi: Lịch

en: Document
vi: Tài liệu

en: Presentation
vi: Trình diễn

en: Spreadsheet
vi: Bảng tính

en: Binary
vi: Nhị phân

en: Folder
vi: Thư mục

en: link
vi: liên kết

en: link (broken)
vi: liên kết (hỏng)

en: Name: %s
vi: Tên: %s

en: Type: %s
vi: Kiểu: %s

en: %s item | %s items
vi[0]: %s mục

en: Contains: %s
vi: Chứa: %s

en: Size: %s
vi: Kích thước: %s

en: Accessed: %s
vi: Truy cập: %s

en: Modified: %s
vi: Chỉnh sửa: %s

en: Location: %s
vi: Vị trí: %s

en: Merge folder "%s"?
vi: Gộp thư mục "%s"?

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
vi: Chương trình sẽ hỏi để xác nhận trước khi thay thế tập tin trong thư mục có sự xung đột với tập tin được chép khi gộp.

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
vi: Có một thư mục cũ hơn với cùng tên trong "%s".

en: A newer folder with the same name already exists in "%s".
vi: Có một thư mục mới hơn với cùng tên trong "%s".

en: Another folder with the same name already exists in "%s".
vi: Có một thư mục với cùng tên trong "%s".

en: Replacing it will remove all files in the folder.
vi: Thay thế nó sẽ xóa toàn bộ tập tin trong thư mục.

en: Replace folder "%s"?
vi: Thay thế thư mục "%s"?

en: A folder with the same name already exists in "%s".
vi: Có một thư mục với cùng tên trong "%s".

en: Replace file "%s"?
vi: Thay thế tập tin "%s"?

en: Replacing it will overwrite its content.
vi: Thay thế sẽ ghi đè lên nội dung của nó.

en: An older file with the same name already exists in "%s".
vi: Có một tập tin cũ hơn với cùng tên trong "%s".

en: A newer file with the same name already exists in "%s".
vi: Có một tập tin mới hơn với cùng tên trong "%s".

en: Another file with the same name already exists in "%s".
vi: Có một tập tin với cùng tên trong "%s".

en: Original file
vi: Tập tin gốc

en: Last modified:
vi: Sửa đổi sau cùng:

en: Replace with
vi: Thay bằng

en: Merge
vi: Gộp

note: Setup the expander for the rename action
en: _Select a new name for the destination
vi: _Chọn tên mới cho đích đến

en: Reset
vi: Đặt lại

note: Setup the checkbox to apply the action to all files
en: Apply this action to all files
vi: Áp dụng thao tác này cho tất cả tập tin

en: _Skip
vi: Bỏ _qua

en: Re_name
vi: Đổ_i tên

en: Replace
vi: Thay

en: File conflict
vi: Xung đột tập tin

en: S_kip All
vi: _Bỏ qua Tất cả

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: Delete _All
vi: _Xóa Tất cả

en: _Replace
vi: _Thay

en: Replace _All
vi: _Thay Tất cả

en: _Merge
vi: _Gộp

en: Merge _All
vi: Gộ_p Tất cả

en: Copy _Anyway
vi: Chép bằng _Mọi giá

en: %'d second | %'d seconds
vi[0]: %'d giây

en: %'d minute | %'d minutes
vi[0]: %'d phút

en: %'d hour | %'d hours
vi[0]: %'d giờ

en: approximately %'d hour | approximately %'d hours
vi[0]: khoảng %'d giờ

note: appended to new link file
en: Another link to %s
vi: Liên kết khác đến %s

note: Localizers: Feel free to leave out the "st" suffix * if there's no way to do that nicely for a * particular language.
en: %'dst link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

note: appended to new link file
en: %'dnd link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

note: appended to new link file
en: %'drd link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

note: appended to new link file
en: %'dth link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

note: Localizers: * Feel free to leave out the st, nd, rd and th suffix or * make some or all of them match. localizers: tag used to detect the first copy of a file
en:  (copy)
vi:  (sao)

note: localizers: tag used to detect the second copy of a file
en:  (another copy)
vi:  (sao khác)

note: localizers: tag used to detect the x11th copy of a file localizers: tag used to detect the x12th copy of a file localizers: tag used to detect the x13th copy of a file localizers: tag used to detect the xxth copy of a file
en: th copy)
vi: (sao thứ

note: localizers: tag used to detect the x1st copy of a file
en: st copy)
vi: (sao thứ

note: localizers: tag used to detect the x2nd copy of a file
en: nd copy)
vi: (sao thứ

note: localizers: tag used to detect the x3rd copy of a file
en: rd copy)
vi: (sao thứ

note: localizers: appended to first file copy
en: %s (copy)%s
vi: %s (sao)%s

note: localizers: appended to second file copy
en: %s (another copy)%s
vi: %s (sao khác)%s

note: localizers: appended to x11th file copy localizers: appended to x12th file copy localizers: appended to x13th file copy localizers: appended to xxth file copy
en: %s (%'dth copy)%s
vi: %s (sao thứ %'d)%s

note: localizers: if in your language there's no difference between 1st, 2nd, 3rd and nth * plurals, you can leave the st, nd, rd suffixes out and just make all the translated * strings look like "%s (copy %'d)%s". localizers: appended to x1st file copy
en: %s (%'dst copy)%s
vi: %s (sao thứ %'d)%s

note: localizers: appended to x2nd file copy
en: %s (%'dnd copy)%s
vi: %s (sao thứ %'d)%s

note: localizers: appended to x3rd file copy
en: %s (%'drd copy)%s
vi: %s (sao thứ %'d)%s

en: Waiting to copy a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to copy files from '%1$s' to '%2$s'
vi[0]: Chờ sao chép tập tin từ '%1$s' đến '%2$s'

en: Waiting to move a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to move files from '%1$s' to '%2$s'
vi[0]: Chờ di chuyển tập tin từ '%1$s' đến '%2$s'

en: Waiting to permanently delete a file from '%s' | Waiting to permanently delete files from '%s'
vi[0]: Chờ xóa vĩnh viễn tập tin khỏi '%s'

en: Waiting to trash a file in '%s' | Waiting to trash files in '%s'
vi[0]: Chờ xóa tập tin khỏi '%s'

en: Waiting to empty the trash
vi: Chờ dọn thùng rác

en: Waiting to duplicate a file in '%s' | Waiting to duplicate files in '%s'
vi[0]: Chờ nhân đôi tập tin ở '%s'

en: Waiting to change permissions of files in '%s'
vi: Chờ thay đổi phân quyền của tập tin ở '%s'

en: Waiting to link a file from '%1$s' to '%2$s' | Waiting to link files from '%1$s' to '%2$s'
vi[0]: Chờ liên kết tập tin từ '%1$s' đến '%2$s'

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
vi: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn "%B" khỏi thùng rác không?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items from the trash?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn %'d mục được chọn khỏi thùng rác không?

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
vi: Nếu bạn xóa một mục, nó sẽ mất vĩnh viễn.

en: Empty all items from Trash?
vi: Đổ sạch mọi mục trong Thùng rác?

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
vi: Mọi mục trong Thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn.

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
vi: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn "%B" không?

en: Are you sure you want to permanently delete the %'d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %'d selected items?
vi[0]: Bạn có chắc muốn xóa vĩnh viễn %'d mục được chọn không?

en: %'d file left to delete | %'d files left to delete
vi[0]: %'d tập tin chờ xóa

en: Deleting files
vi: Đang xóa tập tin

note: To translators: %T will expand to a time like "2 minutes". * The singular/plural form will be used depending on the remaining time (i.e. the %T argument).
en: %T left | %T left
vi[0]: còn %T

en: Error while deleting.
vi: Có lỗi khi xóa.

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
vi: Không xóa được tập tin trong thư mục "%B" vì bạn không có quyền truy cập chúng.

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
vi: Có lỗi khi lấy thông tin về tập tin trong thư mục "%B".

en: _Skip files
vi: _Bỏ qua tập tin

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
vi: Không xóa được thư mục "%B" vì bạn không có quyền truy cập nó.

en: There was an error reading the folder "%B".
vi: Có lỗi khi đọc thư mục "%B".

en: Could not remove the folder %B.
vi: Không xóa bỏ thư mục %B được.

en: There was an error deleting %B.
vi: Có lỗi khi xóa %B.

en: Moving files to trash
vi: Đang chuyển tập tin vào thùng rác

en: %'d file left to trash | %'d files left to trash
vi[0]: %'d tập tin chờ chuyển vào thùng rác

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
vi: Không chuyển tập tin vào thùng rác được, bạn có muốn xóa luôn không?

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
vi: Không chuyển tập tin "%B" vào thùng rác được.

en: Trashing Files
vi: Đang bỏ tập tin vào thùng rác

en: Deleting Files
vi: Đang xóa tập tin

en: Unable to eject %V
vi: Không đẩy ra %V được

en: Unable to unmount %V
vi: Không bỏ gắn %V được

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
vi: Bạn có muốn đổ thùng rác trước khi bỏ gắn kết không?

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
vi: Cần phải đổ sạch thùng rác để lấy lại chỗ trống trên phân vùng này. Mọi thứ trong thùng rác trên phân vùng sẽ mất vĩnh viễn.

en: Do _not Empty Trash
vi: _Không Đổ Thùng rác

en: Unable to mount %s
vi: Không gắn kết %s được

en: Preparing to copy %'d file (%S) | Preparing to copy %'d files (%S)
vi[0]: Chuẩn bị chép %'d tập tin (%S)

en: Preparing to move %'d file (%S) | Preparing to move %'d files (%S)
vi[0]: Chuẩn bị chuyển %'d tập tin (%S)

en: Preparing to delete %'d file (%S) | Preparing to delete %'d files (%S)
vi[0]: Chuẩn bị xóa %'d tập tin (%S)

en: Preparing to trash %'d file | Preparing to trash %'d files
vi[0]: Chuẩn bị chuyển %'d tập tin vào thùng rác

en: Error while copying.
vi: Có lỗi khi chép.

en: Error while moving.
vi: Có lỗi khi chuyển.

en: Error while moving files to trash.
vi: Có lỗi khi chuyển tập tin vào thùng rác

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
vi: Không xử lý được tập tin trong thư mục "%B" vì bạn không có quyền truy cập chúng.

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không xử lý được thư mục "%B" vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không xử lý được tập tin "%B" vì bạn không có quyền đọc nó.

en: There was an error getting information about "%B".
vi: Có lỗi khi lấy thông tin về "%B".

en: Error while copying to "%B".
vi: Có lỗi khi chép vào "%B".

en: You do not have permissions to access the destination folder.
vi: Bạn không có quyền truy cập thư mục đích.

en: There was an error getting information about the destination.
vi: Có lỗi khi lấy thông tin về đích đến.

en: The destination is not a folder.
vi: Đích đến không phải thư mục.

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
vi: Không có đủ chỗ trống ở đích đến. Hãy cố gắng xóa bỏ tập tin để làm trống chỗ.

en: %S more space is required to copy to the destination.
vi: Cần thêm %S chỗ trống để chép đến đích.

en: The destination is read-only.
vi: Đích đến chỉ cho phép đọc.

en: Moving "%B" to "%B"
vi: Đang chuyển "%B" đến "%B"

en: Copying "%B" to "%B"
vi: Đang chép "%B" đến "%B"

en: Duplicating "%B"
vi: Đang nhân đôi "%B"

en: Moving file %'d of %'d (in "%B") to "%B"
vi: Đang chuyển %'d trong số %'d tập tin (trong "%B") đến "%B"

en: Copying file %'d of %'d (in "%B") to "%B"
vi: Đang chép %'d trong số %'d tập tin (trong "%B") đến "%B"

en: Duplicating file %'d of %'d (in "%B")
vi: Đang nhân đôi %'d trong số %'d tập tin (trong "%B")

en: Moving file %'d of %'d to "%B"
vi: Đang chuyển %'d trong số %'d tập tin đến "%B"

en: Copying file %'d of %'d to "%B"
vi: Đang chép %'d trong số %'d tập tin đến "%B"

en: Duplicating file %'d of %'d
vi: Đang nhân đôi %'d trong số %'d tập tin

note: To translators: %S will expand to a size like "2 bytes" or "3 MB", so something like "4 kb of 4 MB"
en: %S of %S
vi: %S trong số %S

note: To translators: %S will expand to a size like "2 bytes" or "3 MB", %T to a time duration like * "2 minutes". So the whole thing will be something like "2 kb of 4 MB -- 2 hours left (4kb/sec)" * * The singular/plural form will be used depending on the remaining time (i.e. the %T argument).
en: %S of %S — %T left (%S/sec) | %S of %S — %T left (%S/sec)
vi[0]: %S trong số %S — còn %T (%S/giây)

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
vi: Không chép thư mục "%B" được do bạn không có quyền tạo nó ở đích đến.

en: There was an error creating the folder "%B".
vi: Có lỗi khi tạo thư mục "%B".

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
vi: Không chép tập tin trong thư mục "%B" được vì bạn không có quyền truy cập chúng.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
vi: Không chép thư mục "%B" được vì bạn không có quyền đọc nó.

en: Error while moving "%B".
vi: Có lỗi khi chuyển "%B".

en: Could not remove the source folder.
vi: Không xóa bỏ thư mục nguồn được.

en: Error while copying "%B".
vi: Có lỗi khi chép"%B".

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
vi: Không xóa bỏ tập tin khỏi thư mục đã tồn tại %F được.

en: Could not remove the already existing file %F.
vi: Không xóa bỏ tập tin đã tồn tại %F được.

note: the run_warning() frees all strings passed in automatically
en: You cannot move a folder into itself.
vi: Bạn không thể chuyển một thư mục vào chính nó.

en: You cannot copy a folder into itself.
vi: Bạn không được chép thư mục vào chính nó.

en: The destination folder is inside the source folder.
vi: Thư mục đích nằm trong thư mục nguồn.

note: the run_warning() frees all strings passed in automatically
en: You cannot move a file over itself.
vi: Bạn không thể chuyển một tập tin vào chính nó.

en: You cannot copy a file over itself.
vi: Bạn không được chép tập tin vào chính nó.

en: The source file would be overwritten by the destination.
vi: Tập tin nguồn sẽ bị ghi đè bằng tập tin đích.

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
vi: Không thể xóa bỏ tập tin đã tồn tại với cùng tên trong %F.

en: There was an error copying the file into %F.
vi: Có lỗi khi chép tập tin vào %F.

en: Copying Files
vi: Đang chép Tập tin

en: Preparing to Move to "%B"
vi: Chuẩn bị Chuyển đến "%B"

en: Preparing to move %'d file | Preparing to move %'d files
vi[0]: Chuẩn bị chuyển %'d tập tin

en: There was an error moving the file into %F.
vi: Có lỗi khi chuyển tập tin vào %F.

en: Moving Files
vi: Đang chuyển Tập tin

en: Creating links in "%B"
vi: Đang tạo liên kết trong "%B"

en: Making link to %'d file | Making links to %'d files
vi[0]: Đang tạo liên kết đến %'d tập tin

en: Error while creating link to %B.
vi: Có lỗi khi tạo liên kết đến %B.

en: Symbolic links only supported for local files
vi: Chỉ hỗ trợ liên kết mềm đối với tập tin cục bộ

en: The target doesn't support symbolic links.
vi: Đích đến không hỗ trợ liên kết mềm.

en: There was an error creating the symlink in %F.
vi: Có lỗi khi tạo liên kết mềm tron %F.

en: Setting permissions
vi: Đang đặt quyền truy cập

note: localizers: the initial name of a new folder
en: Untitled Folder
vi: Thư mục Không tên

note: localizers: the initial name of a new empty document
en: Untitled Document
vi: Tài liệu Không tên

en: Error while creating directory %B.
vi: Có lỗi khi tạo thư mục %B.

en: Error while creating file %B.
vi: Có lỗi khi tạo tập tin %B.

en: There was an error creating the directory in %F.
vi: Có lỗi khi tạo thư mục trong %F.

en: Emptying Trash
vi: Đổ Rác

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
vi: Không đánh dấu tin cậy cho trình khởi động (thực thi) được

en: Move %d item back to '%s' | Move %d items back to '%s'
vi[0]: Chuyển %d mục trở lại '%s'

en: Move %d item to '%s' | Move %d items to '%s'
vi[0]: Chuyển %d mục đến '%s'

en: _Undo Move %d item | _Undo Move %d items
vi[0]: _Hoàn tác Chuyển %d mục

en: _Redo Move %d item | _Redo Move %d items
vi[0]: _Làm lại Chuyển %d mục

en: Move '%s' back to '%s'
vi: Chuyển '%s' trở lại '%s'

en: Move '%s' to '%s'
vi: Chuyển '%s' đến '%s'

en: _Undo Move
vi: _Hoàn tác Chuyển

en: _Redo Move
vi: _Làm lại Chuyển

en: _Undo Restore from Trash
vi: _Hoàn tác Phục hồi từ Thùng rác

en: _Redo Restore from Trash
vi: _Làm lại Phục hồi từ Thùng rác

en: Move %d item back to trash | Move %d items back to trash
vi[0]: Chuyển %d mục trở lại vào thùng rác

en: Restore %d item from trash | Restore %d items from trash
vi[0]: Phục hồi %d mục từ thùng rác

en: Move '%s' back to trash
vi: Chuyển '%s' trở lại vào thùng rác

en: Restore '%s' from trash
vi: Phục hồi '%s' từ thùng rác

en: Delete %d copied item | Delete %d copied items
vi[0]: Xóa %d mục đã chép

en: Copy %d item to '%s' | Copy %d items to '%s'
vi[0]: Chép %d mục đến '%s'

en: _Undo Copy %d item | _Undo Copy %d items
vi[0]: _Hoàn tác Chép %d mục

en: _Redo Copy %d item | _Redo Copy %d items
vi[0]: _Làm lại Chép %d mục

en: Delete '%s'
vi: Xóa '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
vi: Chép '%s' đến '%s'

en: _Undo Copy
vi: _Hoàn tác Chép

en: _Redo Copy
vi: _Làm lại Chép

en: Delete %d duplicated item | Delete %d duplicated items
vi[0]: Xóa %d mục trùng

en: Duplicate %d item in '%s' | Duplicate %d items in '%s'
vi[0]: Nhân đôi %d mục trong '%s'

en: _Undo Duplicate %d item | _Undo Duplicate %d items
vi[0]: _Hoàn tác Nhân đôi %d mục

en: _Redo Duplicate %d item | _Redo Duplicate %d items
vi[0]: _Làm lại Nhân đôi %d mục

en: Duplicate '%s' in '%s'
vi: Nhân đôi '%s' trong '%s'

en: _Undo Duplicate
vi: _Hoàn tác Nhân đôi

en: _Redo Duplicate
vi: _Làm lại Nhân đôi

en: Delete links to %d item | Delete links to %d items
vi[0]: Xóa liên kết đến %d mục

en: Create links to %d item | Create links to %d items
vi[0]: Tạo liên kết đến %d mục

en: Delete link to '%s'
vi: Xóa liên kết đến '%s'

en: Create link to '%s'
vi: Tạo liên kết đến '%s'

en: _Undo Create Link
vi: _Hoàn tác Tạo Liên kết

en: _Redo Create Link
vi: _Làm lại Tạo Liên kết

en: Create an empty file '%s'
vi: Tạo tập tin rỗng '%s'

en: _Undo Create Empty File
vi: _Hoàn tác Tạo Tập tin Rỗng

en: _Redo Create Empty File
vi: _Làm lại Tạo Tập tin Rỗng

en: Create a new folder '%s'
vi: Tạo thư mục mới '%s'

en: _Undo Create Folder
vi: _Hoàn tác Tạo Thư mục

en: _Redo Create Folder
vi: _Làm lại Tạo Thư mục

en: Create new file '%s' from template
vi: Tạo tập tin mới '%s' từ mẫu

en: _Undo Create from Template
vi: _Hoàn tác Tạo từ Mẫu

en: _Redo Create from Template
vi: _Làm lại Tạo từ Mẫu

en: Rename '%s' as '%s'
vi: Đổi tên '%s' thành '%s'

en: _Undo Rename
vi: _Hoàn tác Đổi tên

en: _Redo Rename
vi: _Làm lại Đổi tên

en: Move %d item to trash | Move %d items to trash
vi[0]: Chuyển %d mục vào thùng rác

en: Restore '%s' to '%s'
vi: Phục hồi '%s' về '%s'

en: Move '%s' to trash
vi: Chuyển '%s' vào thùng rác

en: _Undo Trash
vi: _Hoàn tác Cho vào Thùng rác

en: _Redo Trash
vi: _Làm lại Cho vào Thùng rác

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
vi: Phục hồi quyền truy cập ban đầu của các mục trong '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
vi: Đặt quyền truy cập của các mục trong '%s'

en: _Undo Change Permissions
vi: _Hoàn tác Thay đổi Quyền

en: _Redo Change Permissions
vi: _Làm lại Thay đổi Quyền

en: Restore original permissions of '%s'
vi: Phục hồi quyền truy cập ban đầu của '%s'

en: Set permissions of '%s'
vi: Đặt quyền truy cập của '%s'

en: Restore group of '%s' to '%s'
vi: Phục hồi nhóm của '%s' về '%s'

en: Set group of '%s' to '%s'
vi: Đặt nhóm của '%s' là '%s'

en: _Undo Change Group
vi: _Hoàn tác Thay đổi Nhóm

en: _Redo Change Group
vi: _Làm lại Thay đổi Nhóm

en: Restore owner of '%s' to '%s'
vi: Phục hồi chủ sở hữu của '%s' về '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
vi: Đặt chủ sở hữu của '%s' là '%s'

en: _Undo Change Owner
vi: _Hoàn tác Thay đổi Chủ sở hữu

en: _Redo Change Owner
vi: _Làm lại Thay đổi Chủ sở hữu

en: Could not determine original location of "%s"
vi: Không xác định được vị trí ban đầu của "%s"

en: The item cannot be restored from trash
vi: Không phục hồi mục từ thùng rác được.

en: The selection rectangle
vi: Vùng chữ nhật chọn

en: Could not forget association
vi: Không quên liên kết được

en: Forget association
vi: Quên liên kết

en: Valid executable.
vi: Tập tin thực thi hiệu lực.

en: Not a valid executable.  Spaces in the file path must be escaped with backslash (\).
vi: Không phải tập tin thực thi hợp lệ. Các khoảng trống trong đường dẫn tập tin phải có ký tự (\).

note: the %s here is a file extension
en: %s document
vi: Tài liệu %s

en: Open all files of type "%s" with
vi: Mở mọi tập tin dạng "%s" bằng

en: Select an application in the list to open %s and other files of type "%s"
vi: Chọn ứng dụng trong danh sách để mở %s và những kiểu tập tin "%s" khác

en: Custom application
vi: Ứng dụng tuỳ biến

en: Executables
vi: Tập tin thực thi

en: You can also type or select a custom executable file to use to open this file type.  You can use this command just once, or set it as default for all files of this type.
vi: Bạn cũng có thể nhập hoặc chọn tập tin thực thi tuỳ biến để mở kiểu tập tin này. Bạn có thể dùng lệnh này một lần, hoặc đặt làm mặc định cho mọi tập tin kiểu này.

en: Enter a custom command...
vi: Nhập lệnh tuỳ biến...

en: Add to list
vi: Thêm vào danh sách

en: Set as default
vi: Đặt làm mặc định

en: Reset to system defaults
vi: Đặt về mặc định hệ thống

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
vi: Rất tiếc, bạn không thực thi lệnh từ vị trí ở xa được.

en: This is disabled due to security considerations.
vi: Thao tác này bị vô hiệu hóa vì lý do bảo mật.

en: There was an error launching the application.
vi: Có lỗi khi khởi chạy ứng dụng.

en: This drop target only supports local files.
vi: Đích thả này chỉ hỗ trợ tập tin cục bộ.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
vi: Để mở tập tin không cục bộ hãy chép chúng sang một thư mục cục bộ rồi thả lại.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
vi: Để mở tập tin không cục bộ hãy chép chúng sang một thư mục cục bộ rồi thả lại. Tập tin nội bộ bạn thả đang mở rồi.

en: Details:
vi: Chi tiết:

en: Preparing
vi: Chuẩn bị

en: Edit
vi: Sửa đổi

en: Undo Edit
vi: Hoàn tác Sửa đổi

en: Undo the edit
vi: Hoàn tác sửa đổi

en: Redo Edit
vi: Làm lại Sửa đổi

en: Redo the edit
vi: Làm lại bước sửa đổi

en: The text of the label.
vi: Văn bản trên nhãn.

en: Justification
vi: Canh đều

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
vi: Độ canh chỉnh các hàng trong văn bản trên nhãn là tương đối với nhau. Nó KHÔNG tác động lên độ canh chỉnh của nhãn trong vùng cấp phát. Xem thêm GtkMisc::xalign để rõ.

en: Line wrap
vi: Ngắt hàng

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
vi: Nếu đặt, sẽ ngắt dòng khi văn bản quá rộng.

en: Cursor Position
vi: Vị trí Con nháy

en: The current position of the insertion cursor in chars.
vi: Vị trí hiện hành của con nháy chèn tính theo ký tự.

en: Selection Bound
vi: Biên Vùng chọn

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
vi: Vị trí đuôi vùng chọn từ con nháy tính theo ký tự.

en: Select All
vi: Chọn Hết

en: Input Methods
vi: Bộ Gõ

en: Show more _details
vi: Hiện nhiều _chi tiết hơn

en: You can stop this operation by clicking cancel.
vi: Bạn có thể nhấp Thôi để dừng thao tác này.

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en: Set as Wallpaper...
vi: Đặt làm Hình nền...

en: Set the selected image as your Cinnamon desktop wallpaper
vi: Đặt ảnh được chọn làm màn hình nền Cinnamon

en: Add Desklets
vi: Thêm Tiểu trình màn hình

en: Add Cinamon desklets
vi: Thêm tiểu dụng màn hình Cinnamon

en: Mount archive
vi: Gắn kết bộ lưu trữ

en: Mount %f to browse its contents
vi: Gắn kết %f để duyệt xem nội dung

en: Change Desktop _Background
vi: Đổi Ảnh _nền Màn hình

en: Change the Cinnamon desktop background
vi: Đổi ảnh nền Cinnamon

en: Create a new l_auncher here...
vi: Tạo trình _khởi chạy mới ở đây...

en: Create a new launcher in this folder
vi: Tạo trình khởi chạy mới trong thư mục này

en: Manage workspaces (Expo)
vi: Quản lý vùng làm việc (Expo)

en: Open Expo to add, remove, or organize workspaces
vi: Mở Expo để thêm, bỏ, quản lý vùng làm việc

en: Remove workspace
vi: Bỏ vùng làm việc

en: Remove the currently active workspace
vi: Bỏ vùng làm việc hiện hoạt

en: Jump to new workspace
vi: Chuyển qua vùng làm việc mới

en: Create a new workspace and activate it
vi: Tạo và kích hoạt vùng làm việc mới

en: Edit Bookmarks
vi: Sửa Đánh dấu

en: <b>_Bookmarks</b>
vi: <b>Đánh _dấu</b>

en: <b>_Name</b>
vi: <b>_Tên</b>

en: <b>_Location</b>
vi: <b>_Vị tríỉ:</b>

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Local Files Only
vi: Chỉ Tập tin Cục bộ

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Decimal (long format)
vi: Thập phân (định dạng dài)

en: Binary (long format)
vi: Nhị phân (định dạng dài)

en: By Name
vi: Theo Tên

en: By Size
vi: Theo Cỡ

en: By Type
vi: Theo Kiểu

en: By Detailed Type
vi: Theo Kiểu Chi tiết

en: By Modification Date
vi: Theo Ngày Sửa đổi

en: By Access Date
vi: Theo Ngày Truy cập

en: By Trashed Date
vi: Theo Ngày Bỏ rác

en: File Management Preferences
vi: Tùy thích Quản lý Tập tin

en: <b>Default View</b>
vi: <b>Kiểu xem Mặc định</b>

en: View _new folders using:
vi: Xem thư mục _mới bằng:

en: _Arrange items:
vi: _Sắp xếp các mục:

en: Sort _folders before files
vi: Xếp _thư mục trước tập tin

en: <b>Icon View Defaults</b>
vi: <b>Mặc định Kiểu xem Biểu tượng</b>

en: Default _zoom level:
vi: Mức thu _phóng mặc định:

en: _Text beside icons
vi: _Chữ cạnh biểu tượng

en: <b>Compact View Defaults</b>
vi: <b>Mặc định Kiểu xem Gọn</b>

en: _Default zoom level:
vi: Mức thu phóng _mặc định:

en: A_ll columns have the same width
vi: Mọ_i cột có cùng bề rộng

en: <b>List View Defaults</b>
vi: <b>Mặc định Kiểu xem Danh sách</b>

en: D_efault zoom level:
vi: Mức thu phóng _mặc định:

en: <b>Tree View Defaults</b>
vi: <b>Mặc định Kiểu xem Cây</b>

en: Show _only folders
vi: _Chỉ hiện thư mục

en: Views
vi: Xem

en: <b>Behavior</b>
vi: <b>Ứng xử</b>

en: _Single click to open items
vi: Nhấp đơ_n để mở mục

en: _Double click to open items
vi: Nhấp đú_p để mở mục

en: Open each _folder in its own window
vi: Mở mỗi thư mục trong cửa sổ _riêng

en: Always start in dual-pane view
vi: Luôn chạy với kiểu xem hai bảng

en: Ignore per-folder view preferences
vi: Bỏ qua tuỳ thích kiểu xem cho từng thư mục

en: Disable file operation queueing
vi: Vô hiệu hoá hàng đợi thao tác tập tin

en: <b>Executable Text Files</b>
vi: <b>Tập tin Văn bản Thực thi</b>

en: _Run executable text files when they are opened
vi: _Chạy tập tin văn bản thực thi khi mở

en: _View executable text files when they are opened
vi: _Xem tập tin văn bản thực thi khi mở

en: _Ask each time
vi: _Hỏi mỗi lần

en: <b>Trash</b>
vi: <b>Thùng rác</b>

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
vi: Hỏi trước khi đổ _rác hoặc xóa tập tin

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
vi: _Bao gồm lệnh Xóa bỏ qua Thùng rác

en: Bypass the Trash when the Delete key is pressed
vi: Bỏ qua Thùng rác khi nhấn phím Delete

en: <b>Media Handling</b>
vi: <b>Xử lí Phương tiện</b>

en: Automatically mount removeable media when inserted and on startup
vi: Tự động gắn kết phương tiện tháo lắp khi gắn vào và lúc khởi động

en: Automatically open a folder for automounted media
vi: Tự động mở thư mục đối với phương tiện tháo lắp

en: Prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
vi: Nhắc nhở hoặc tự chạy chương trình khi phương tiện được gắn vào

en: Automatically close the device's tab, pane, or window when a device is unmounted or ejected
vi: Tự động đóng cửa sổ, khung hay thẻ của thiết bị khi thiết bị được tháo lắp hay đẩy ra

en: <b>Bulk Rename</b>
vi: <b>Đổi tên Hàng loạt</b>

en: Command to invoke when renaming multiple items:
vi: Lệnh gọi khi đổi tên nhiều mục:

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: <b>Icon Captions</b>
vi: <b>Tên Biểu tượng</b>

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
vi: Chọn thứ tự hiển thị thông tin dưới tên biểu tượng. Hiển thị nhiều thông tin hơn khi phóng to hơn.

en: _Format:
vi: Định _dạng:

en: <b>Window and Tab Titles</b>
vi: <b>Tiêu đề Cửa sổ và Thẻ</b>

en: Show the full p_ath in the title bar and tab bars
vi: Hiện đường _dẫn đầy đủ trên thanh tiêu đề và thanh thẻ

en: <b>File Size</b>
vi: <b>Kích thước Tập tin</b>

en: _Prefixes:
vi: _Tiền tố:

en: <b>File Properties</b>
vi: <b>Thuộc tính Tập tin</b>

en: Show advanced permissions in the file property dialog
vi: Hiện phân quyền cao cấp trong hộp thoại thuộc tính tập tin

en: <b>Move/Copy To Menu</b>
vi: <b>Trình đơn Chuyển/Chép Vào</b>

en: List bookmarks in the menu
vi: Liệt kê đánh dấu trang trong trình đơn

en: List devices and network locations in the menu
vi: Liệt kê thiết bị và vị trí mạng trong trình đơn

en: Display
vi: Hiển thị

en: <b>List Columns</b>
vi: <b>Cột Danh sách</b>

en: Choose the order of information to appear in the list view.
vi: Chọn thứ tự hiển thị thông tin trong kiểu xem danh sách.

en: List Columns
vi: Cột Danh sách

en: Show _thumbnails:
vi: Hiện hình _thu nhỏ:

en: _Only for files smaller than:
vi: _Chỉ với tập tin nhỏ hơn:

en: <b>Folders</b>
vi: <b>Thư mục</b>

en: Count _number of items:
vi: Đếm _số mục:

en: <b>Tooltips</b>
vi: <b>Chú thích công cụ</b>

en: Show tooltips in icon and compact views
vi: Hiện chú thích công cụ trong kiểu xem biểu tượng và gọn

en: Show tooltips in list views
vi: Hiện chú thích công cụ trong kiểu xem danh sách

en: Show tooltips on the desktop
vi: Hiện chú thích công cụ trên bàn làm việc

en: <i>By default, a folder tooltip shows the item count, and files display their size.
        Select additional information to display in the tooltip:</i>
vi: <i>Mặc định, chú giải thư mục hiện số lượng mục, còn tập tin thì hiện kích thước.
        Chọn thông tin thêm để hiển thị trong chú giải:</i>

en: Detailed file type
vi: Kiểu tập tin chi tiết

en: Modified date
vi: Ngày chỉnh sửa

en: Accessed date
vi: Ngày truy cập

en: File or folder location
vi: Vị trí tập tin hay thư mục

en: Preview
vi: Xem trước
