Clementine Music Player - en to is translation catalogue (1318 entries)

en: 
    
    You can favorite playlists by clicking the star icon next to a playlist name
    
    Favorited playlists will be saved here
is: 
    
    Þú getur gert spilunarlista að eftirlæti með því að smella á stjörnuna næst nafni spilunarlistans
    
    Eftirlætis-spilunarlistar verða vistaðir hér

en:  ANMR method (experimental)
is:  ANMR aðferð (á tilraunastigi)

en:  days
is: dagar

en:  kbps
is:  kb/sek

en:  ms
is:  m/sek

en:  s
is:  sek

en:  seconds
is:  sekúndur

en:  songs
is:  lög

en: %1 albums
is: %1 hljómplötur

en: %1 days
is: %1 dagar

en: %1 days ago
is: %1 dögum síðan

en: %1 on %2
is: %1 á %2

en: %1 playlists (%2)
is: %1 lagalistar (%2)

en: %1 request failed:
    %2
is: %1 beiðni brást:
    %2

en: %1 song
is: %1 lag

en: %1 songs
is: %1 lög

en: %1 songs found
is: %1 lög fundust

en: %1 songs found (showing %2)
is: %1 lög fundust (birti %2)

en: %1 tracks
is: %1 lög

en: %1 transferred
is: %1 flutt

en: %1: Wiimotedev module
is: %1: Wiimodedev eining

en: %L1 other listeners
is: %L1 aðrir hlustendur

en: %L1 selected of
is: %L1 valið af

en: %L1 total plays
is: %L1 spilanir alls

en: %L1 tracks
is: %L1 lög

en: %filename%
is: %skráarheiti%

en: %n failed
is: %n misheppnaðist

en: %n finished
is: %n lokið

en: %n remaining
is: %n eftir

en: &Align text
is: &Jafna texta

en: &Center
is: &Miðjað

en: &Custom
is: &Sérsnið

en: &Extras
is: &Auka

en: &Grouping
is: &Hópun

en: &Help
is: &Hjálp

en: &Hide %1
is: &Fela %1

en: &Hide...
is: &Fela

en: &Left
is: &Vinstri

en: &Lock Rating
is: &Læsa einkunn

en: &Lyrics
is: &Lagatextar

en: &Music
is: &Tónlist

en: &None
is: &Ekkert

en: &Playlist
is: S&pilunarlisti

en: &Quit
is: &Hætta

en: &Repeat mode
is: &Endurtekning

en: &Right
is: &Hægri

en: &Shuffle mode
is: &Stokkun

en: &Stretch columns to fit window
is: &Teygja á dálkum til að koma glugga fyrir

en: &Tools
is: &Verkfæri

en: &Year
is: Á&r

en: (different across multiple songs)
is: (breytilegt yfir mörg lög)

en: ...and all the Amarok contributors
is: ...og allir stuðningsaðilar Amarok

en: 1 day
is: 1 dagur

en: 1 track
is: 1 lag

en: 50 random tracks
is: 50 slembin lög

en: <a href="http://www.di.fm/premium/">Upgrade to Premium now</a>
is: <a href="http://www.di.fm/premium/">Uppfæra í Premium núna</a>

en: <html><head/><body><p>If not checked, Clementine will  try to save your ratings and other statistics only in a separate database and don't modify your files.</p><p>If checked, it will save statistics both in database and directly into the file each time they changed.</p><p>Please note it might not work for every format and, as there is no standard for doing so, other music players might not be able to read them.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Ef ekki er merkt við þetta, mun Clementine reyna að vista einkunnirnar þínar og aðra tölfræði einungis í sérstakan gagnagrunn án þess að eiga við skrárnar þínar.</p><p>Ef er merkt við þetta, verður tölfræðin vistuð bæði í gagnagrunn og beint í skrárnar í hvert skipti sem eitthvaðp breytist.</p><p>Athugaðu að ekki er víst að þetta virki fyrir öll skráasnið og, þar sem ekki er enn til neinn fullkominn staðall fyrir þetta, aðrir tónlistarspilarar gætu ekki náð að lesa merkin eða skrárnar.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>Prefix a word with a field name to limit the search to that field, e.g. <span style=" font-weight:600;">artist:</span><span style=" font-style:italic;">Bode</span> searches the library for all artists that contain the word Bode, <span style=" font-weight:600;">playcount:</span><span style=" font-style:italic;">&gt;=2</span> searches the library for songs played at least twice, <span style=" font-weight:600;">lastplayed:</span>&lt;<span style=" font-style:italic;">1h30m</span> searches the library for songs played in the last 180 minutes.</p><p><span style=" font-weight:600;">Available fields: </span><span style=" font-style:italic;">%1</span>.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Settu heiti á gagnasviði framan við orð til að takmarka leitina við það gagnasvið, t.d. <span style=" font-weight:600;">artist:</span><span style=" font-style:italic;">Bubbi</span> leitar í safninu að öllum flytjendum sem innihalda orðið Bubbi, <span style=" font-weight:600;">playcount:</span><span style=" font-style:italic;">&gt;=2</span> leitar í safninu að lögum sem hafa verið spiluð a.m.k. tvisvar, <span style=" font-weight:600;">lastplayed:</span>&lt;<span style=" font-style:italic;">1h30m</span> leitar í safninu að lögum sem hafa verið spiluð á síðustu 180 mínútum.</p><p><span style=" font-weight:600;">Tiltæk gagnasvið: </span><span style=" font-style:italic;">%1</span>.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>This will write songs' ratings and statistics into files tags for all your library's songs.</p><p>This is not needed if the &quot;Save ratings and statistics in file tags&quot; option has always been activated.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Þetta mun skrifa einkunnir og tölfræði allra laga í safninu inn í skráamerki.</p><p>Þetta er ekki nauðsynlegt ef valkostirnir um að vista einkunnir og tölfræði í skráamerkjum hafa alltaf verið virkir.</p></body></html>

en: <p>This article uses material from the Wikipedia article <a href="%1">%2</a>, which is released under the <a href="https://clementine-player.org/licenses/by-sa/3.0/legalcode.txt">Creative Commons Attribution-Share-Alike License 3.0</a>.</p>
is: <p>Þessi grein notar efni úr Wikipedia-greininni <a href="%1">%2</a>, sem gefin er út með <a href="https://clementine-player.org/licenses/by-sa/3.0/legalcode.txt">Creative Commons Attribution-Share-Alike License 3.0 notkunarleyfinu</a>.</p>

en: <p>Tokens start with %, for example: %artist %album %title </p>
    
    <p>If you surround sections of text that contain a token with curly-braces, that section will be hidden if the token is empty.</p>
is: <p>Breytur byrja á %, til dæmis: %artist %album %title </p>
    
    <p>Ef þú setur slaufusviga { } í kringum hluta textans sem inniheldur breytuna verður sá hluti falinn ef stakið er ekki til.</p>

en: A client can connect only, if the correct code was entered.
is: Forrit getur einungis tengst ef réttur kóði er settur inn.

en: A premium account is required
is: Krafist er Premium-aðgangs

en: A smart playlist is a dynamic list of songs that come from your library.  There are different types of smart playlist that offer different ways of selecting songs.
is: Snjall spilunarlisti er breytilegur listi með lögum úr safninu þínu. Til eru mismunandi gerðir snjallra spilunarlista sem bjóða upp á mismunandi leiðir við val á lögum.

en: A song will be included in the playlist if it matches these conditions.
is: Lag birtist á lagalista að ákveðnum skilyrðum uppfylltum

en: A&utomatic
is: Sjálf&virkt

en: ALL GLORY TO THE HYPNOTOAD
is: ÖLL DÝRÐIN

en: Abort
is: Um

en: About %1
is: Um %1

en: About Clementine...
is: Um Clementine

en: About Qt...
is: Um Qt...

en: Absolute
is: Algildar

en: Account details
is: Nánar um notanda

en: Account details (Premium)
is: Nánar um notanda (Premium)

en: Action
is: Aðgerð

[ctx: Category label]
en: Action
is: Aðgerð

en: Activate/Deactivate Wii Remote
is: Virkja/Afvirkja Wii-fjarstýringu

en: Add Podcast
is: Bæta við hlaðvarpi

en: Add Stream
is: Bæta við streymi

en: Add a new line if supported by the notification type
is: Bætir við nýrri línu ef það er stutt af viðkomandi gerð tilkynninga

en: Add action
is: Bæta við aðgerð

en: Add all tracks from a directory and all its subdirectories
is: Bæta við öllum sporum úr möppu og undirmöppum hennar

en: Add another stream...
is: Bæta við öðru streymi...

en: Add directory...
is: Bæta við möppu...

en: Add file
is: Bæta við skrá

en: Add file to transcoder
is: Bæta skrá við umkóðara

en: Add file(s) to transcoder
is: Bæta skrá(m) við umkóðara

en: Add file...
is: Bæta við skrá...

en: Add files to transcode
is: Bæta við skrá til að millikóða

en: Add folder
is: Bæta við möppu

en: Add folder...
is: Bæta við möppu...

en: Add new folder...
is: Bæta við nýrri möppu...

en: Add podcast
is: Bæta við hlaðvarpi

en: Add podcast...
is: Bæta við hlaðvarpi...

en: Add search term
is: Bæta við leitarorði

en: Add song album tag
is: Bæta við merki með hljómplötu lags

en: Add song albumartist tag
is: Bæta við merki með flytjanda hljómplötu

en: Add song artist tag
is: Bæta við merki með listamanni lags

en: Add song auto score
is: Bæta við sjálfvirkum stigum lags

en: Add song composer tag
is: Bæta við merki með höfundi lags

en: Add song disc tag
is: Bæta við merki með diski lags

en: Add song filename
is: Bæta við skráarheiti lags

en: Add song genre tag
is: Bæta við merki með tónlistarstíl

en: Add song grouping tag
is: Bæta við merki með hópun lags

en: Add song length tag
is: Bæta við merki með lengd lags

en: Add song performer tag
is: Bæta við merki með flytjanda lags

en: Add song play count
is: Bæta við fjölda spilana lags

en: Add song rating
is: Bæta við einkunn lags

en: Add song skip count
is: Bæta við fjölda sem lagi hefur verið sleppt

en: Add song title tag
is: Bæta við merki með titli lags

en: Add song track tag
is: Bæta við merki með spori lags

en: Add song year tag
is: Bæta við merki með ártali lags

en: Add stream...
is: Bæta við streymi...

en: Add to another playlist
is: Bæta við öðrum spilunarlista

en: Add to playlist
is: Bæta við lagalista

en: Add to the queue
is: Bæta við biðröð

en: Add to your radio streams
is: Bæta í útvarpsstreymin þín

en: Add wiimotedev action
is: Bæta við wiimotedev ferli

en: Added this month
is: Bætt við í þessum mánuði

en: Added this week
is: Bætt við í þessari viku

en: Added this year
is: Bætt við á þessu ári

en: Added today
is: Bætt við í dag

en: Added within three months
is: Bætt við innan síðustu þriggja mánaða

en: Advanced grouping...
is: Þróuð flokkun

en: After
is: Eftir

en: After copying...
is: Eftir afritun...

en: Album
is: Hljómplata

en: Album (ideal loudness for all tracks)
is: Hljómplata (kjörstyrkur hljóðs fyrir öll lög)

en: Album artist
is: Listamenn á hljómplötu

en: Album cover
is: Plötuumslag

en: Album info on jamendo.com...
is: Upplýsingar um hljómplötu á jamendo.com...

en: Albums with covers
is: Hljómplötur með umslögum

en: Albums without covers
is: Hljómplötur án umslaga

en: All
is: Allt

en: All Files (*)
is: Allar skrár (*)

[ctx: Label for button to enable/disable Hypnotoad background sound.]
en: All Glory to the Hypnotoad!
is: Öll dýrðin!

en: All albums
is: Allar hljómplötur

en: All artists
is: Allir listamenn

en: All files (*)
is: Allar skrár (*)

en: All playlists (%1)
is: Allir lagalistar (%1)

en: All the translators
is: Allir þýðendur

en: All tracks
is: Öll lög

en: Allow a client to download music from this computer.
is: Leyfa biðlara/forriti að sækja tónlist á þessa tölvu.

en: Allow downloads
is: Leyfa niðurhöl

en: Allow mid/side encoding
is: Leyfa Mid/Side-kóðun

en: Alongside the originals
is: Samhliða upprunalegum

en: Alwa&ys hide the main window
is: Alltaf að &fela aðalgluggann

en: Always show &the main window
is: A&lltaf að sýna aðalgluggann

en: Always start playing
is: Alltaf hefja spilun

en: An error occurred loading the iTunes database
is: Villa kom upp við hleðslu iTunes gagnagrunns

en: An error occurred writing metadata to '%1'
is: Villa kom upp við skrifun lýsigagna á %1

en: An unspecified error occurred.
is: Óskilgreind villa átti sér stað.

en: And:
is: Og:

en: Angry
is: Reiður

en: Appearance
is: Útlit

en: Append files/URLs to the playlist
is: Bæta skrám/slóðum í lagalista

en: Append to current playlist
is: Bæta við núverandi lagalista

en: Append to the playlist
is: Bæta við lagalistann

en: Apply compression to prevent clipping
is: Virkja þjöppun til að koma í veg fyrir afklippingu

en: Are you sure you want to delete the "%1" preset?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða "%1" forstillingunni?

en: Are you sure you want to reset this song's statistics?
is: Ertu viss að þú viljir núllstilla tölfræði þessa lags?

en: Are you sure you want to write song's statistics into song's file for all the songs of your library?
is: Ertu viss að þú viljir skrifa tölfræði allra laga í safninu í viðkomandi hljóðskrár?

en: Artist
is: Flytjandi

en: Artist info
is: Upplýsingar um höfund

en: Artist's initial
is: Upphafsstafir flytjanda

en: As&k when saving
is: S&pyrja við vistun

en: Audio format
is: Hljóðsnið

en: Audio output
is: Hljóðúttak

en: Authentication failed
is: Auðkenning mistókst

en: Author
is: Höfundur

en: Authors
is: Höfundar

en: Auto
is: Sjálfgefið

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Automatic updating
is: Sjálfvirk uppfærsla

en: Automatically determine based on sample rate.
is: Greina sjálfvirkt út frá safntíðni.

en: Automatically open single categories in the library tree
is: Opna einstaka flokka sjálfvirkt í greinum safnsins

en: Available
is: Tiltækt

en: Average bitrate
is: Meðal bitahraði

en: Average image size
is: Meðalstærð mynda

en: BBC Podcasts
is: BBC-hlaðvörp (podcasts)

en: Background Streams
is: Streymi í bakgrunni

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Background image
is: Bakgrunnsmynd

en: Background opacity
is: Gegnsæi bakgrunns

en: Backing up database
is: Tek öryggisafrit af gagnagrunni

en: Balance
is: Jafnvægi

en: Ban (Last.fm scrobbling)
is: Banna (skráningu Last.fm á hlustunarvenjum)

en: Bar analyzer
is: Súlugreining

en: Basic Blue
is: Einfalt-blátt

en: Basic audio type
is: Grunngerð hljóðs

en: Behavior
is: Hegðun

en: Biography
is: Æviágrip

en: Bit rate
is: Bitahraði

en: Bitrate
is: Bitahraði

[ctx: Refers to bitrate in file organise dialog.]
en: Bitrate
is: Bitahraði

en: Block analyzer
is: Blokkagreining

en: Block type
is: Blokkartegund

en: Blur amount
is: Styrkur móðunar

en: Body
is: Meginmál

en: Boom analyzer
is: Tíðnigreining

en: Browse...
is: Flakka...

en: Buffer duration
is: Tímalengd biðminnis

en: Buffering
is: Hleð í biðminni

en: Building Seafile index...
is: Bý til atriðaskrá Seafile...

en: But these sources are disabled:
is: En þessar tónlistarveitur eru óvirkar:

en: Buttons
is: Hnappar

en: CBC Podcasts
is: CBC-hlaðvörp

en: CD Drive
is: CD-drif

en: CUE sheet support
is: Stuðningur við CUE-blöð

en: Cancel download
is: Hætta við niðurhal

en: Change cover art
is: Skipta um umslagsmynd

en: Change font size...
is: Breyta leturstærð...

en: Change repeat mode
is: Breyta endurtekningarham

en: Change shortcut...
is: Skipta um flýtilykil...

en: Change shuffle mode
is: Breyta stokkunarham

en: Change the currently playing song
is: Skipta um lag sem núna er í spilun

en: Change the language
is: Skipta um tungumál

en: Changes will take place when the next song starts playing
is: Breytingar munu taka gildi þegar næsta lag byrjar að spila

en: Changing mono playback preference will be effective for the next playing songs
is: Breytingar í einóma afspilun munu taka gildi þegar næsta lag byrjar að spila

en: Channels
is: Hljóðrásir

en: Check for new episodes
is: Leita að nýjum þáttum

en: Check for updates
is: Athuga með uppfærslur

en: Check for updates...
is: Athuga með uppfærslur...

en: Choose a name for your smart playlist
is: Veldu nafn á snjalla spilunarlistann

en: Choose automatically
is: Velja sjálfvirkt

en: Choose color...
is: Veldu lit...

en: Choose font...
is: Velja letur...

en: Choose from the list
is: Veldu af listanum

en: Choose how the playlist is sorted and how many songs it will contain.
is: Veldu hvernig raðað er á spilunarlistann og hve mörg lög séu á honum.

en: Choose podcast download directory
is: Veldu niðurhalsmöppu fyrir hlaðvörp

en: Choose the internet services you want to show.
is: Veldu þær internetþjónustur sem þú vilt sýna.

en: Choose the websites you want Clementine to use when searching for lyrics.
is: Veldu þau vefsvæði sem þú vilt að Clementine noti við að leita að lagatextum.

en: Classical
is: Klassískt

en: Cleaning up
is: Hreinsa til

en: Clear
is: Hreinsa

en: Clear playlist
is: Hreinsa lagalista

en: Clementine Error
is: Villa í Clementine

en: Clementine Orange
is: Appelsínugul Clementine

en: Clementine Visualization
is: Sjóngervingar Clementine

en: Clementine can automatically convert the music you copy to this device into a format that it can play.
is: Clementine getur sjálfkrafa umbreytt tónlistinni sem þú afritar á þetta tæki yfir í snið sem það getur spilað.

en: Clementine can play music that you have uploaded to Box
is: Clementine getur spilað tónlist sem þú hefur sent inn á Box

en: Clementine can play music that you have uploaded to Dropbox
is: Clementine getur spilað tónlist sem þú hefur sent inn á Dropbox

en: Clementine can play music that you have uploaded to Google Drive
is: Clementine getur spilað tónlist sem þú hefur sent inn á Google Drive

en: Clementine can play music that you have uploaded to OneDrive
is: Clementine getur spilað tónlist sem þú hefur sent inn á OneDrive

en: Clementine can show a message when the track changes.
is: Clementine getur birt skilaboð þegar skipt er um lag.

en: Clementine can synchronize your subscription list with your other computers and podcast applications.  <a href="https://gpodder.net/register/">Create an account</a>.
is: Clementine getur samstillt áskriftalistann þinn við aðrar tölvur og hlaðvarpsforrit sem þú notar.  <a href="https://gpodder.net/register/">Útbúa aðgang</a>.

en: Clementine could not load any projectM visualisations.  Check that you have installed Clementine properly.
is: Clementine gat ekki hlaðið inn neinum projectM sjóngervingum.  Athugaðu hvort Clementine hafi verið rétt sett upp.

en: Clementine image viewer
is: Myndskoðari Clementine

en: Clementine was unable to find results for this file
is: Clementine fann engar niðurstöður fyrir þessa skrá

en: Clementine will find music in:
is: Clementine mun finna tónlist í:

en: Click here to add some music
is: Smelltu hér til að bæta við tónlist

en: Click here to favorite this playlist so it will be saved and remain accessible through the "Playlists" panel on the left side bar
is: Smelltu hér til að setja þennan spilunarlista í eftirlæti, þannig að hann verði vistaður og haldist aðgengilegur í gegnum "Spilunarlistar"-spjaldið vinstra megin

en: Click to toggle between remaining time and total time
is: Smelltu til að víxla á milli heildartíma og tíma sem er eftir

en: Clicking the Login button will open a web browser.  You should return to Clementine after you have logged in.
is: Þegar smellt er á innskráningarhnappinn opnast vafri. Þú ættir að fara til baka í Clementine eftir að þú hefur skráð þig inn.

en: Close
is: Loka

en: Close playlist
is: Loka lagalista

en: Close visualization
is: Loka sjóngervingu

en: Closing this window will cancel the download.
is: Ef þessum glugga er lokað, verður hætt við niðurhalið.

en: Closing this window will stop searching for album covers.
is: Ef þessum glugga er lokað, verður hætt við leit að umslögum.

en: Club
is: Klúbb

en: Co&mposer
is: Tó&nskáld

en: Colors
is: Litir

en: Comma separated list of class:level, level is 0-3
is: Kommu-aðgreindur listi klasi:stig, stig eru 0-3

en: Comma separated list of prefix words to ignore when sorting
is: Listi, aðgreindur með kommum, yfir orð í forskeytum sem á að hunsa við röðun

en: Command
is: Skipun

en: Comment
is: Athugasemd

en: Complete tags automatically
is: Ljúka merkjum sjálfkrafa

en: Complete tags automatically...
is: Ljúka merkjum sjálfkrafa...

en: Composer
is: Tónskáld

en: Configure %1...
is: Stilla %1...

en: Configure Magnatune...
is: Stilla Magnatune...

en: Configure Shortcuts
is: Stilla flýtilykla

en: Configure Subsonic...
is: Stilla Subsonic...

en: Configure global search...
is: Stilla altæka leit...

en: Configure library...
is: Stilla safn...

en: Configure podcasts...
is: Stilla hlaðvörp...

en: Configure...
is: Stilla...

en: Connect Wii Remotes using active/deactive action
is: Tengdu Wii-remote fjarstýringar með virkja/afvirkja aðgerð

en: Connect device
is: Tengja tæki

en: Connection refused by server, check server URL. Example: http://localhost:4040/
is: Tengingu hafnað af þjóni, athugaðu slóðina á þjóninn. Dæmi: http://localhost:4040/

en: Connection timed out
is: Tenging féll á tíma

en: Connection timed out, check server URL. Example: http://localhost:4040/
is: Tenging féll á tímamörkum, athugaðu slóðina á þjóninn. Dæmi: http://localhost:4040/

en: Console
is: Stjórnskjár

en: Constant bitrate
is: Fastur bitahraði

en: Convert all music
is: Umbreyta allri tónlist

en: Convert any music that the device can't play
is: Umbreyta allri tónlist sem tækið getur ekki spilað

en: Convert lossless audiofiles before sending them to the remote.
is: Umbreyta taplausum hljóðskrám áður en þær eru sendar á fjarstýringuna.

en: Convert lossless files
is: Umbreyta taplausum skrám

en: Copy to clipboard
is: Afrita á klippispjald

en: Copy to device...
is: Afrita á tæki...

en: Copy to library...
is: Afrita í safn...

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Could not connect to Subsonic, check server URL. Example: http://localhost:4040/
is: Gat ekki tengst við Subsonic, athugaðu slóðina á þjóninn. Dæmi: http://localhost:4040/

en: Could not create the GStreamer element "%1" - make sure you have all the required GStreamer plugins installed
is: Gat ekki búið til GStreamer einindið "%1" - gakktu úr skugga um að þú sért með allar nauðsynlegar GStreamer viðbætur uppsettar

en: Could not detect an audio stream in %1
is: Fann engan hljóðstraum í %1

en: Could not find Google Drive file.
is: Gat ekki fundið Google Drive skrá.

en: Could not find a suitable encoder element for <b>%1</b>.
is: Gat ekki fundið hentuga kóðunareiningu fyrir <b>%1</b>.

en: Could not get details
is: Gat ekki náð í ítarupplýsingar

en: Could not log in to Last.fm. Please try again.
is: Ekki tókst að skrá inn á Last.fm, reyndu aftur.

en: Couldn't create playlist
is: Gat ekki búið til spilunarlista

en: Couldn't find a muxer for %1, check you have the correct GStreamer plugins installed
is: Gat ekki fundið fléttara fyrir "%1" - gakktu úr skugga um að þú sért með réttar GStreamer viðbætur uppsettar

en: Couldn't find an encoder for %1, check you have the correct GStreamer plugins installed
is: Gat ekki fundið kóðara fyrir "%1" - gakktu úr skugga um að þú sért með réttar GStreamer viðbætur uppsettar

en: Couldn't open output file %1
is: Gat ekki opnað úttaksskrána %1

en: Cover Manager
is: Umslagsstjóri

en: Cover art from embedded image
is: Umslagsmynd úr ígræddri mynd

en: Cover art loaded automatically from %1
is: Umslagsmynd hlaðið inn sjálfvirkt frá %1

en: Cover art manually unset
is: Umslagsmynd aftengd handvirkt

en: Cover art not set
is: Umslagsmynd ekki sett

en: Cover art set from %1
is: Umslagsmynd sett frá %1

en: Covers from %1
is: Umslög frá %1

en: Create a new playlist with files/URLs
is: Búa til nýjan spilunarlista með skrám/slóðum

en: Cross-fade when changing tracks automatically
is: Kross-deyfa þegar skipt er sjálfvirkt milli laga

en: Cross-fade when changing tracks manually
is: Kross-deyfa þegar skipt er handvirkt milli laga

en: Ctrl+Down
is: Ctrl+Niður

en: Custom
is: Sérsniðið

en: Custom image:
is: Sérsniðin mynd

en: Custom message settings
is: Sérsniðnar stillingar skilaboða

en: Custom...
is: Sérsniðið...

en: D-Bus path
is: D-Bus slóð

en: Dance
is: Dans

en: Database
is: Gagnagrunnur

en: Database corruption detected. Please read https://github.com/clementine-player/Clementine/wiki/Database-Corruption for instructions on how to recover your database
is: Fann skemmdir í gagnagrunni. Endilega lestu leiðbeiningar á https://github.com/clementine-player/Clementine/wiki/Database-Corruption til að sjá hvernig hægt sé að endurheimta gagnagrunninn þinn

en: Date
is: Dagsetning

en: Date created
is: Búið til þann

en: Date modified
is: Breytt þann

en: Days
is: Dagar

en: De&fault
is: Sjálf&gefið

en: Decrease the volume by 4 percent
is: Draga úr hljóðstyrk um 4 prósent

en: Decrease the volume by <value> percent
is: Draga úr hljóðstyrk um <value> prósent

en: Decrease volume
is: Minnka hljóðstyrk

en: Default background image
is: Sjálfgefin bakgrunnsmynd

en: Default device on %1
is: Sjálfgefið tæki á %1

en: Defaults
is: Sjálfgefin gildi

en: Delay between visualizations
is: Töf milli sjóngervinga

en: Delete
is: Eyða

en: Delete downloaded data
is: Eyða sóttum gögnum

en: Delete files
is: Eyða skrám

en: Delete from device...
is: Eyða af tæki...

en: Delete from disk...
is: Eyða af diski...

en: Delete played episodes
is: Eyða þegar spiluðum þáttum

en: Delete preset
is: Eyða forstillingu

en: Delete smart playlist
is: Eyða snjöllum spilunarlista

en: Delete the currently playing song
is: Eyða laginu sem núna er í spilun

en: Delete the original files
is: Eyða upprunalegum skrám

en: Deleting files
is: Eyði gögnum

en: Depth
is: Dýpt

en: Dequeue selected tracks
is: Taka valin lög úr biðröð

en: Dequeue track
is: Taka lag úr biðröð

en: Destination
is: Áfangastaður

en: Details...
is: Nánar...

en: Detect
is: Finna

en: Device
is: Tæki

en: Device Properties
is: Eiginleikar tækis

en: Device name
is: Heiti tækis

en: Device properties...
is: Eiginleikar tækis...

en: Devices
is: Tæki

en: Dialog
is: Samskiptagluggi

en: Did you mean
is: Meintirðu

en: Digitally Imported password
is: Lykilorð Digitally Imported

en: Digitally Imported username
is: Notandanafn Digitally Imported

en: Direct internet connection
is: Bein internettenging

en: Directory
is: Mappa

en: Disable duration
is: Gera tímalengd óvirka

en: Disable moodbar generation
is: Gera gerð skapbrigðastika óvirka

[ctx: Refers to a disabled notification type in Notification settings.]
en: Disabled
is: Óvirkt

[ctx: Refers to search provider's status.]
en: Disabled
is: Óvirkt

en: Disc
is: Diskur

en: Discontinuous transmission
is: Slitrótt sending

en: Display options
is: Skjástillingar

en: Display the on-screen-display
is: Birta OSD-stjórntexta

en: Do a full library rescan
is: Skanna allt tónlistarsafnið

en: Do a full rescan
is: Skanna allt safnið

en: Do a full rescan...
is: Skanna allt safnið...

en: Do not convert any music
is: Ekki umbreyta neinni tónlist

en: Do not overwrite
is: Ekki skrifa yfir

en: Doing a full rescan will lose any metadata you've saved in Clementine such as cover art, play counts and ratings.  Clementine will rescan all your music in %1 which may take some time.
is: Full endurskönnun safns mun glata öllum þeim lýsigögnum sem þú hefur vistað í Clementine, eins og umslagsmyndum, fjölda spilana og einkunnum. Clementine mun endurskanna alla tónlistina þína í %1 sem gæti tekið nokkurn tíma.

en: Don't repeat
is: Ekki endurtaka

en: Don't show in various artists
is: Ekki birta undir ýmsum flytjendum

en: Don't show listened episodes
is: Ekki sýna áhorfða þætti

en: Don't shuffle
is: Ekki stokka

en: Don't stop!
is: Ekki hætta!

en: Donate
is: Styrkja

en: Double click to open
is: Tvísmella til að opna

en: Double clicking a song in the playlist will...
is: Tvísmellur á lag í spilunarlistanum mun...

en: Double clicking a song will...
is: Tvísmellur á lag mun...

en: Download %n episodes
is: Sækja %n þætti

en: Download directory
is: Niðurhalsskrá

en: Download episodes to
is: Hlaða þáttum inn í

en: Download membership
is: Sækja aðild

en: Download new episodes automatically
is: Ná sjálfkrafa í nýja þætti

en: Download queued
is: Sækja það sem er í biðröð

en: Download settings
is: Niðurhalsstillingar

en: Download the original Android app
is: Ná í upprunalega Android-forritið

en: Download the remote for Desktops, Android and iOS
is: Ná í fjarstýringuna fyrir vinnutölvur, Android og iOS

en: Download this album
is: Sækja þessa hljómplötu

en: Download this album...
is: Sækja þessa hljómplötu...

en: Download this episode
is: Sækja þennan þátt

en: Downloading (%1%)...
is: Sæki (%1%)...

en: Downloading Icecast directory
is: Næ í Icecast-möppur

en: Downloading Jamendo catalogue
is: Sæki Jamendo-yfirlitsskrá

en: Downloading Magnatune catalogue
is: Sæki Magnatune-yfirlitsskrá

en: Downloading metadata
is: Sæki lýsigögn

en: Drag to reposition
is: Dragðu til að endurstaðsetja

en: Dump Graph
is: Skrifa graf

en: Dump Pipeline Graph
is: Skrifa graf leiðslu

en: Dump To Logs
is: Demba í atvikaskrár

en: Duration
is: Tímalengd

en: Dynamic mode is on
is: Kveikt er á breytilegum ham

en: Dynamic random mix
is: Breytilegt slembið mix

en: Edit smart playlist...
is: Sýsla með snjallan spilunarlista...

en: Edit tag "%1"...
is: Breyta merki "%1"...

en: Edit tag...
is: Breyta merki...

en: Edit tags
is: Breyta merkjum

en: Edit track information
is: Breyta upplýsingum um lag

en: Edit track information...
is: Breyta upplýsingum um lag...

en: Edit tracks information...
is: Breyta upplýsingum um lög...

en: Edit...
is: Breyta...

en: Email
is: Tölvupóstur

en: Enable Wii Remote support
is: Virkja stuðning við Wii-fjarstýringu

en: Enable equalizer
is: Virkja tónjafnara

en: Enable shortcuts only when Clementine is focused
is: Einungis virkja flýtilykla þegar Clementine er í forgrunni

en: Enable song metadata inline edition with click
is: Virkja innfelldar breytingar á lýsigögnum lags með smelli

en: Enable sources below to include them in search results.  Results will be displayed in this order.
is: Virkjaðu efnisveitur hér fyrir neðan til að hafa þær með í leitarniðurstöðum. Niðurstöður verða birtar í þessari röð.

en: Enable/disable Last.fm scrobbling
is: Gera virka/óvirka skráningu Last.fm á hlustunarvenjum

en: Encoder
is: Kóðari

en: Encoding complexity
is: Kóðunarflækjustig

en: Encoding engine quality
is: Gæði kóðunarvélar

en: Encoding mode
is: Kóðunarhamur

en: Enter a URL
is: Settu inn slóð

en: Enter a URL to download a cover from the Internet:
is: Settu inn slóð til að ná í umslag af internetinu:

en: Enter a filename for exported covers (no extension):
is: Settu inn skráarheiti fyrir útflutt umslög (engin skráarending):

en: Enter a new name for this playlist
is: Settu inn nýtt nafn á þennan lagalista

en: Enter search terms above to find music on your computer and on the internet
is: Settu inn leitarstreng hér fyrir ofan til að finna tónlist á tölvunni þinni og á netinu

en: Enter search terms below to find podcasts in the iTunes Store
is: Settu hér inn leitarstreng til að finna hlaðvörp í iTunes-versluninni

en: Enter search terms below to find podcasts on gpodder.net
is: Settu hér inn leitarstreng til að finna hlaðvörp á gpodder.net

en: Enter search terms here
is: Sláðu inn hér leitarorð

en: Enter the URL of an internet radio stream:
is: Settu inn slóð á netútvarpsstreymi:

en: Enter the name of the folder
is: Settu inn nafnið á möppunni

en: Enter this IP in the App to connect to Clementine.
is: Settu þetta IP-vistfang inn í appið til að tengjast við Clementine.

en: Entire collection
is: Allt safnið

en: Episode information
is: Upplýsingar um þátt

en: Equalizer
is: Tónjafnari

en: Equivalent to --log-levels *:1
is: Samsvarar --log-levels *:1

en: Equivalent to --log-levels *:3
is: Samsvarar --log-levels *:3

en: Error
is: Villa

en: Error connecting MTP device
is: Villa tenging MTP tækis

en: Error copying songs
is: Villa við afritun laga

en: Error deleting songs
is: Villa við eyðingu laga

en: Error discovering %1: %2
is: Villa í að uppgötva %1: %2

en: Error loading %1
is: Villa við að hlaða inn %1

en: Error loading di.fm playlist
is: Villa við að hlaða inn di.fm spilunarlista

en: Error processing %1: %2
is: Villa við meðhöndlun %1: %2

en: Error while loading audio CD
is: Villa við að hlaða inn CD-hljómdiski

en: Ever played
is: Spilað einhverntíma

en: Every 10 minutes
is: Á 10 mínútna fresti

en: Every 12 hours
is: Á 12 klukkustunda fresti

en: Every 2 hours
is: Á 2 klukkustunda fresti

en: Every 20 minutes
is: Á 20 mínútna fresti

en: Every 30 minutes
is: Á 30 mínútna fresti

en: Every 6 hours
is: Á 6 klukkustunda fresti

en: Every hour
is: Á klukkustundar fresti

en: Except between tracks on the same album or in the same CUE sheet
is: Nema milli laga á sömu hljómplötu eða á sama CUE-blaði

en: Existing covers
is: Fyrirliggjandi umslög

en: Expand
is: Fletta út

en: Expires on %1
is: Rennur út þann %1

en: Export Covers
is: Flytja út umslög

en: Export covers
is: Flytja út umslög

en: Export downloaded covers
is: Flytja út sótt umslög

en: Export embedded covers
is: Flytja út innbyggð umslög

en: Export finished
is: Útflutningi lokið

en: Exported %1 covers out of %2 (%3 skipped)
is: Flutti út %1 umslög af %2 (%3 sleppt)

en: F32LE (32-bit)
is: F32LE (32-bita)

en: Fade out on pause / fade in on resume
is: Deyfa út þegar sett er í bið / Afdeyfa þegar haldið er áfram

en: Fade out when stopping a track
is: Deyfa út þegar lag er stöðvað

en: Fading
is: Deyfing

en: Fading duration
is: Tímalengd dofnunar

en: Failed reading CD drive
is: Mistókst að lesa CD-drif

en: Failed to fetch directory
is: Mistókst að sækja möppu

en: Failed to fetch podcasts
is: Mistókst að sækja hlaðvörp

en: Failed to get channel list:
    %1
is: Mistókst að ná í rásalista:
    %1

en: Failed to load podcast
is: Mistókst að lesa inn hlaðvarp

en: Failed to parse %1 response:
    %2
is: Mistókst að þátta %1 svar:
    %2

en: Failed to parse the XML for this RSS feed
is: Gat ekki þáttað XML-skrána fyrir þetta RSS-streymi

en: Failed to update icecast directory:
    %1
is: Mistókst að uppfæra icecast-möppu:
    %1

en: Failed to write new auto-tags to '%1'
is: Mistókst að skrifa ný sjálfvirk merki í '%1'

en: Fast
is: Hratt

en: Fast search
is: Hröð leit

en: Favourite tracks
is: Eftirlætislög

en: Fetch Missing Covers
is: Sækja umslög sem vantar

en: Fetch automatically
is: Sækja sjálfvirkt

en: Fetch completed
is: Lokið að sækja

en: Fetching Subsonic library
is: Sæki Subsonic-tónlistarsafn

en: Fetching cover error
is: Villa við að ná í umslag

en: Fetching playlist items
is: Sæki færslur á spilunarlista

en: File extension
is: Skráarending

en: File formats
is: Skráasnið

en: File name
is: Skráarheiti

en: File name (without path)
is: Skráarheiti (án slóðar)

en: File paths
is: Skráaslóðir

en: File size
is: Stærð skráar

en: File type
is: Tegund skráar

en: Filename
is: Skráarheiti

en: Filename Preview
is: Forskoðun skráarheitis

en: Files
is: Gögn

en: Files root folder
is: Rótarmappa skráa

en: Files to transcode
is: Skrár sem á að umkóða

en: Find songs in your library that match the criteria you specify.
is: Finndu lög í safninu þínu sem samsvara skilyrðunum sem þú setur.

en: Fingerprinting song
is: Tek fingrafar af lagi

en: Finish
is: Lokið

en: First level
is: Fyrsta stig

en: Fit cover to width
is: Laga umslag að breidd

en: Font size
is: Leturstærð

en: Force mono encoding
is: Þvinga einóma-kóðun

en: Forget device
is: Gleyma tæki

en: Forgetting a device will remove it from this list and Clementine will have to rescan all the songs again next time you connect it.
is: Að gleyma tæki þýðir að það er tekið af þessum lista og þarf Clementine skanna öll lög á því næst þegar það er tengt.

en: Form
is: Eyðublað

en: Format
is: Snið

en: Framerate
is: Rammahraði

en: Frames per buffer
is: Rammar í biðminni

en: Frequently Played Albums
is: Oft spilaðar hljómplötur

en: Frozen
is: Frosið

en: Full Bass
is: Fullan bassa

en: Full Bass + Treble
is: Þéttur bassi + diskantur

en: Full Treble
is: Þéttur diskant

en: Ge&nre
is: Tó&nlistarstefna

en: General
is: Almennt

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: Genre
is: Tónlistarstíll

en: Getting channels
is: Sæki rásir

en: Getting station
is: Sæki útvarpsstöð

en: Getting streams
is: Sæki streymi

en: Give it a name:
is: Gefðu því nafn:

en: Go
is: Fara

en: Go to next playlist tab
is: Fara á næsta spilunarlistaflipa

en: Go to previous playlist tab
is: Fara á fyrri spilunarlistaflipa

en: Got %1 covers out of %2 (%3 failed)
is: Náði í %1 umslag af %2 (%3 mistókust)

en: Grey out non existent songs in my playlists
is: Gráma lög í spilunarlistum sem ekki eru til staðar

en: Group Library by...
is: Hópa safn eftir...

en: Group by
is: Hópa eftir

en: Group by Album
is: Hópa eftir hljómplötum

en: Group by Album artist/Album
is: Hópa eftir hljómplötu flytjendum/hljómplötum

en: Group by Artist
is: Hópa eftir flytjendum

en: Group by Artist/Album
is: Hópa eftir flytjendum/hljómplötum

en: Group by Artist/Year - Album
is: Hópa eftir flytjendum/ári - hljómplötu

en: Group by Genre/Album
is: Hópa eftir tónlistarstíl/hljómplötu

en: Group by Genre/Artist/Album
is: Hópa eftir tónlistarstíl/flytjendum/hljómplötu

en: Grouping
is: Hópun

en: Grouping Name
is: Nafn hópunar

en: Grouping name:
is: Nafn hópunar:

en: HTML page did not contain any RSS feeds
is: HTML-síða innihélt ekki neina RSS-fréttastrauma

en: HTTP 3xx status code received without URL, verify server configuration.
is: Tók á móti HTTP 3xx stöðukóða án URL-slóðar, yfirfarðu uppsetningu þjónsins.

en: HTTP proxy
is: HTTP milliþjónn

en: Happy
is: Gleði

en: Hardware information
is: Upplýsingar um vélbúnað

en: Hardware information is only available while the device is connected.
is: Upplýsingar um vélbúnað eru einungis tiltækar á meðan tækið er tengt.

en: Hide playlist filter toolbar
is: Fela síustiku í spilunarlista

en: High
is: Hátt

en: High (%1 fps)
is: Hár (%1 r/sek)

en: High (1024x1024)
is: Há (1024x1024)

en: Hip Hop
is: Hipp-Hopp

en: Host not found, check server URL. Example: http://localhost:4040/
is: Hýsiþjónn fannst ekki, athugaðu slóðina á þjóninn. Dæmi: http://localhost:4040/

en: Hours
is: Klukkustundir

en: Hypnotoad
is: Hypnotoad-dýrðin

en: I don't have a Magnatune account
is: Ég er ekki með Magnatune-aðgang

en: Icon
is: Táknmynd

en: Icons on top
is: Táknmyndir efst

en: Identifying song
is: Greini lag

en: If activated, clicking a selected song in the playlist view will let you edit the tag value directly
is: Ef þetta er virkt, mun smellur á valið lag í spilunarlistanum gera þér kleift að breyta beint gilfi merkisins

en: If enabled the original files will be removed. If transcoded files have the same file extension and the destination is the same directory as the original files, the original files will be replaced.
is: Ef þetta er virkt, munu upprunalegar skrár verða fjarlægðar. Ef umkóðaðar skrár eru með sömu skráaendingu og ef móttökumappan er sú sama og upprunalegar skrár eru í, verður upprunalegu skránum skipt út.

en: If you continue, this device will work slowly and songs copied to it may not work.
is: Ef þú heldur áfram, mun þetta tæki ekki virka eðlilega og lögin sem afrituð eru yfir á það gætu ekki virkað.

en: If you know the URL of a podcast, enter it below and press Go.
is: Ef þú þekkir slóð á hlaðvarp, settu hana þá inn hér fyrir neðan og ýttu á Fara.

en: Ignore "The" in artist names
is: Hunsa 'The' í nafni flytjanda

en: Ignore prefix word(s)
is: Hunsa orð í forskeyti

en: Images (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.gif *.xpm *.pbm *.pgm *.ppm *.xbm)
is: Myndir (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.gif *.xpm *.pbm *.pgm *.ppm *.xbm)

en: Images (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.xpm *.pbm *.ppm *.xbm)
is: Myndir (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.xpm *.pbm *.ppm *.xbm)

en: In %1 days
is: Á %1 dögum

en: In %1 weeks
is: Á %1 viku

en: In dynamic mode new tracks will be chosen and added to the playlist every time a song finishes.
is: Í breytilegum ham verða ný lög valin og bætt við spilunarlistann í hvert skipti sem spilun á lagi lýkur.

en: Include album art in the notification
is: Hafa með umslagsmynd í tilkynningunni

en: Include all songs
is: Hafa með öll lög

en: Incompatible Subsonic REST protocol version. Client must upgrade.
is: Ósamhæfð útgáfa Subsonic REST samskiptastaðals. Uppfæra verður biðlaraforrit.

en: Incompatible Subsonic REST protocol version. Server must upgrade.
is: Ósamhæfð útgáfa Subsonic REST samskiptastaðals. Uppfæra verður þjóninn.

en: Incomplete configuration, please ensure all fields are populated.
is: Ófullgerð uppsetning, gakktu úr skugga um að fyllt sé í alla reitina

en: Increase the volume by 4 percent
is: Auka hljóðstyrk um 4 prósent

en: Increase the volume by <value> percent
is: Auka hljóðstyrk um <value> prósent

en: Increase volume
is: Auka hljóðstyrk

en: Indexing %1
is: Geri skráayfirlit í %1

en: Information
is: Upplýsingar

en: Input options
is: Valkostir inntaks

en: Insert...
is: Setja inn...

en: Integrity check
is: Athugun á áreiðanleika

[ctx: Global search settings dialog title.]
en: Internet services
is: Internetþjónustur

en: Intro tracks
is: Kynningarlög

en: Invalid API key
is: Ógildur API lykill

en: Invalid URL
is: Ógild slóð

en: Invalid format
is: Ógilt snið

en: Invalid method
is: Ógild aðferð

en: Invalid parameters
is: Ógild viðföng

en: Invalid resource specified
is: Ógilt tilfang sett inn

en: Invalid service
is: Ógild þjónusta

en: Invalid session key
is: Ógildur setulykill

en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

en: Jamendo Most Listened Tracks
is: Lög sem mest er hlustað á í Jamendo

en: Jamendo Top Tracks
is: Topplög í Jamendo

en: Jamendo Top Tracks of the Month
is: Topplög mánaðarins í Jamendo

en: Jamendo Top Tracks of the Week
is: Topplög vikunnar í Jamendo

en: Jamendo database
is: Jamendo gagnagrunnur

en: Jump to previous song right away
is: Hoppa strax í fyrra lag

en: Jump to the currently playing track
is: Hoppa í lagið sem nú er í spilun

en: Keep buttons for %1 second...
is: Halda hnöppum í %1 sekúndu...

en: Keep buttons for %1 seconds...
is: Halda hnöppum í %1 sekúndur...

en: Keep running in the background when the window is closed
is: Halda opnu í bakgrunni þegar glugganum er lokað

en: Keep the original files
is: Halda upprunalegum skrám

[ctx: Label for buton to enable/disable kittens in the now playing widget]
en: Kittens
is: Kettlingar

en: Language
is: Tungumál

en: Laptop/Headphones
is: Fartölva/Heyrnartól

en: Large Hall
is: Stór salur

en: Large album cover
is: Stórt plötuumslag

en: Large album cover (details below)
is: Stórt plötuumslag (ítarupplýsingar fyrir neðan)

en: Large album cover (no details)
is: Stórt plötuumslag (engar ítarupplýsingar)

en: Large sidebar
is: Stórt hliðarspjald

en: Last played
is: Síðast spilað

[ctx: A playlist's tag.]
en: Last played
is: Síðast spilað

en: Last.fm Authentication
is: Auðkenning á Last.fm

en: Last.fm is currently busy, please try again in a few minutes
is: Last.fm er upptekið í augnablikinu, reyndu aftur eftir nokkrar mínútur

en: Last.fm play counts
is: Last.fm spilunarfjöldi

en: Last.fm tags
is: Last.fm merki

en: Last.fm wiki
is: Last.fm wiki-síður

en: Least favourite tracks
is: Minnst vinsælu lögin

en: Left
is: Vinstri

en: Length
is: Lengd

en: Library
is: Safn

en: Library advanced grouping
is: Þróuð flokkun safns

en: Library rescan notice
is: Tilkynning um skönnun á tónlistarsafni

en: Library search
is: Leita í safni

en: Limits
is: Takmörk

en: Live
is: Lifandi

en: Load
is: Hlaða

en: Load cover from URL
is: Hlaða umslagi af vefslóð

en: Load cover from URL...
is: Hlaða umslagi af vefslóð...

en: Load cover from disk
is: Hlaða umslagi af diski

en: Load cover from disk...
is: Hlaða umslagi af diski...

en: Load playlist
is: Hlaða inn spilunarlista

en: Load playlist...
is: Hlaða inn spilunarlista...

en: Loading MTP device
is: Hleð inn MTP tæki

en: Loading iPod database
is: Hleð inn iPod-gagnagrunni

en: Loading smart playlist
is: Hleð inn snjöllum spilunarlista

en: Loading songs
is: Hleð inn lögum

en: Loading stream
is: Hleð inn streymi

en: Loading tracks
is: Hleð inn lögum

en: Loading tracks info
is: Hleð inn upplýsingum um lög

en: Loading...
is: Hleð inn...

en: Loads files/URLs, replacing current playlist
is: Hleður inn skrám/slóðum, skiptir út núverandi lagalista

en: Login
is: Skrá inn

en: Login failed
is: Innskráning mistókst

en: Logs
is: Atvikaskrár

en: Long term prediction profile (LTP)
is: Langtíma spásnið (LTP)

en: Love
is: Líkar þetta

en: Love (Last.fm scrobbling)
is: Leyfa (skráningu Last.fm á hlustunarvenjum)

en: Low (%1 fps)
is: Lágur (%1 r/sek)

en: Low (256x256)
is: Lág (256x256)

en: Low complexity profile (LC)
is: Lágflækjustigssnið (LC)

en: Lyrics
is: Lagatextar

en: Lyrics from %1
is: Lagatextar frá %1

en: Lyrics from the tag
is: Lagatextar frá merkinu

en: Magnatune Download
is: Niðurhal af Magnatune

en: Magnatune download finished
is: Niðurhali frá Magnatune er lokið

en: Main profile (MAIN)
is: Aðalsnið (MAIN)

en: Make it so!
is: Láta það vaða!

[ctx: Label for button to enable/disable Enterprise background sound.]
en: Make it so!
is: Láta það vaða!

en: Malformed response
is: Gallað svar

en: Manage saved groupings
is: Sýsla með vistaðar hópanir

en: Manual proxy configuration
is: Handvirk stilling milliþjóns

en: Manually
is: Handvirkt

en: Manufacturer
is: Framleiðandi

en: Mark as listened
is: Merkja sem heyrt

en: Mark as new
is: Merkja sem nýtt

en: Match every search term (AND)
is: Samsvara öllum leitarorðum (AND)

en: Match one or more search terms (OR)
is: Samsvara einu eða fleiri leitarorðum (OR)

en: Maximum bitrate
is: Hámarks bitahraði

en: Maximum number of child processes for tag handling (requires restart)
is: Hámarksfjöldi undirferla við meðhöndlun merkja (krefst endurræsingar)

en: Medium (%1 fps)
is: Meðal (%1 r/sek)

en: Medium (512x512)
is: Miðlungs (512x512)

en: Membership type
is: Tegund aðildarskráningar

en: Minimum bitrate
is: Lágmarks bitahraði

en: Minimum buffer fill
is: Lágmarkfylling biðminnis

en: Missing plugins
is: Vantar viðbætur

en: Missing projectM presets
is: Vantar projectM forstillingar

en: Model
is: Gerð

en: Monitor the library for changes
is: Fylgjast með breytingum á tónlistarsafni

en: Monkey's Audio
is: Monkey hljóðskrá

en: Mono playback
is: Einóma afspilun

en: Months
is: Mánuðir

en: Mood
is: Skapbrigði

en: Moodbar style
is: Stíll skapbrigðastiku

en: Moodbars
is: Skapbrigðastikur

en: Most played
is: Mest spilað

en: Mount point
is: Tengipunktur

en: Mount points
is: Tengipunktar

en: Move down
is: Færa niður

en: Move to library...
is: Flytja í safn...

en: Move up
is: Færa upp

en: Music
is: Tónlist

en: Music Library
is: Tónlistarsafn

en: Music extensions remotely visible
is: Tónlistarviðbætur sýnilegar fjartengt

en: Mute
is: Þagga

en: Name
is: Nafn

[ctx: Category label]
en: Name
is: Nafn

en: Naming options
is: Valkostir við nafngiftir

en: Narrow band (NB)
is: Þröngtíðni (NB)

en: Network Proxy
is: Milliþjónn á netkerfi

en: Network Remote
is: Fjarstýring um netkerfi

en: Never
is: Aldrei

en: Never played
is: Aldrei spilað

en: Never start playing
is: Aldrei hefja spilun

en: New folder
is: Ný mappa

en: New playlist
is: Nýr lagalisti

en: New smart playlist...
is: Nýr snjall spilunarlisti...

en: New songs
is: Ný lög

en: New tracks will be added automatically.
is: Nýjum lögum verður sjálfvirkt bætt við.

en: Newest Albums
is: Nýjustu hljómplötur

en: Newest tracks
is: Nýjustu lögin

en: Next
is: Næst

en: Next album
is: Næsta hljómplata

en: Next track
is: Næsta lag

en: Next week
is: Næstu viku

en: No analyzer
is: Engin greining

en: No background image
is: Engin bakgrunnsmynd

en: No covers to export.
is: Engin umslög til að flytja út.

en: No long blocks
is: Engar langar blokkir

en: No matches found.  Clear the search box to show the whole playlist again.
is: Engar samsvaranir fundust. Hreinsaðu leitarreitinn til að birta allt safnið aftur.

en: No settings available for this type.
is: Engar stillingar tiltækar fyrir þessa tegund.

en: No settings page available for encoder element <b>%1</b>. Please report this issue:<br><a href="%2">%2</a>
is: Engin stillingasíða tiltæk fyrir kóðunareininguna <b>%1</b>. Endilega tilkynntu þetta vandamál:<br><a href="%2">%2</a>

en: No short blocks
is: Engar stuttar blokkir

en: None
is: Ekkert

en: None of the selected songs were suitable for copying to a device
is: Ekkert af völdu lögunum henta til að afrita yfir á tæki

en: Normal
is: Venjulegt

en: Normal block type
is: Venjuleg blokkartegund

en: Normal duration (at least 4 minutes or half the track length)
is: Venjuleg tímalengd (amk 4 mínútur eða hálf lengd lagsins)

en: Not available while using a dynamic playlist
is: Ekki tiltækt þegar verið er að spila breytilegan lagalista

en: Not connected
is: Ekki tengt

en: Not enough content
is: Það er ekki nægilegt efni

en: Not enough fans
is: Ekki nógu margir aðdáendur

en: Not enough members
is: Ekki nógu margir meðlimir

en: Not enough neighbors
is: Ekki nógu margir nágrannar

en: Not logged in
is: Ekki skráð(ur) inn

en: Not mounted - double click to mount
is: Ekki tengt í skráakerfi - tvísmelltu til að tengja

en: Notification type
is: Gerð tilkynninga

en: Notifications
is: Tilkynningar

en: Now Playing
is: Í spilun

en: Number of episodes to show
is: Fjöldi þátta sem á að sýna

en: Number of processes:
is: Fjöldi ferla:

en: OSD Preview
is: Forskoðun OSD-stjórntexta

en: Off
is: Af

en: On
is: Á

en: Only accept connections from clients within the ip ranges:
    10.x.x.x
    172.16.0.0 - 172.31.255.255
    192.168.x.x
is: Einungis samþykkja tengingar frá forritum innan IP-vistfangasviðanna:
    10.x.x.x
    172.16.0.0 - 172.31.255.255
    192.168.x.x

en: Only allow connections from the local network
is: Einungis leyfa tengingar af staðarneti

en: Only show the first
is: Aðeins birta fyrstu

en: Opacity
is: Ógegnsæi

en: Open %1 in browser
is: Opna %1 í vafra

en: Open &audio CD...
is: Opn&a CD-hljóðdisk...

en: Open OPML file
is: Opna OPML-skrá

en: Open OPML file...
is: Opna OPML-skrá...

en: Open a directory to import music from
is: Opna möppu til að flytja tónlist inn úr

en: Open device
is: Opna tæki

en: Open file...
is: Opna skrá...

en: Open in Google Drive
is: Opna í Google Drive

en: Open in new playlist
is: Opna í nýjum spilunarlista

[ctx: Refers to behavior settings in Clementine settings page.]
en: Open in new playlist
is: Opna í nýjum spilunarlista

en: Open in your browser
is: Opna í vafranum þínum

en: Open...
is: Opna...

en: Operation failed
is: Aðgerð tókst ekki

en: Optimize for bitrate
is: Besta út frá bitahraða

en: Optimize for quality
is: Besta út frá gæðum

en: Options...
is: Stillingar...

en: Organise Files
is: Skipuleggja skrár

en: Organise files...
is: Skipuleggja skrár...

en: Organising files
is: Skipulagning skráa

en: Original tags
is: Upprunaleg merki

en: Original year
is: Upprunaár

en: Original year - Album
is: Upprunaár - Hljómplata

en: Original year tag support
is: Stuðningur við merki fyrir upprunaár

en: Other
is: Annað

en: Other options
is: Aðrir valkostir

en: Output
is: Úttak

en: Output device
is: Úttakstæki

en: Output options
is: Valmöguleikar úttaks

en: Overwrite all
is: Yfirskrifa allt

en: Overwrite existing files
is: Yfirskrifa fyrirliggjandi skrár

en: Overwrite smaller ones only
is: Einungis skrifa yfir smærri

en: Owner
is: Eigandi

en: Parsing Jamendo catalogue
is: Þátta Jamendo-yfirlitsskrá

en: Partition label
is: Merking disksneiðar

en: Party
is: Partý

en: Password
is: Lykilorð

en: Pause
is: Í bið

en: Pause playback
is: Gera hlé á afspilun

en: Paused
is: Í bið

en: Performer
is: Flytjandi

en: Pipeline
is: Leiðsla

en: Pipelines
is: Leiðslur

en: Pixel
is: Mynddíll

en: Plain sidebar
is: Einfalt hliðarspjald

en: Play
is: Spila

en: Play count
is: Hversu oft spilað

en: Play given playlist
is: Spila uppgefinn spilunarlista

en: Play if stopped, pause if playing
is: Spila ef stöðvað, setja í hlé ef spilandi

en: Play if there is nothing already playing
is: Spila ef ekkert er þegar í afspilun

en: Play next
is: Spila næsta

en: Play selected tracks next
is: Spila valin lög næst

en: Play the <n>th track in the playlist
is: Spila lag númer <n> á spilunarlistanum

en: Play/Pause
is: Spila/bíða

en: Playback
is: Afspilun

en: Player options
is: Stillingar spilarans

en: Playlist
is: Lagalisti

en: Playlist finished
is: Spilunarlista lokið

en: Playlist options
is: Valkostir spilunarlista

en: Playlist type
is: Gerð spilunarlista

en: Playlists
is: Lagalisti

en: Please close your browser and return to Clementine.
is: Lokaðu vafranum og farðu til baka í Clementine.

en: Please open this URL in your browser: <a href="%1">%1</a>
is: Opnaðu þessa slóð í vafranum þínum: <a href="%1">%1</a>

en: Podcast Information
is: Upplýsingar um hlaðvarp

en: Podcast information
is: Upplýsingar um hlaðvarp

en: Podcasts
is: Hlaðvörp (podcasts)

en: Pop
is: Popp

en: Popup duration
is: Tímalengd sprettglugga

en: Port
is: Gátt

en: Pre-amp
is: Formögnun

en: Preference
is: Kjörstilling

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: Preferences...
is: Kjörstillingar...

en: Preferred album art filenames (comma separated)
is: Umbeðin skráarheiti umslagsmynda (aðgreind með kommu)

en: Preferred audio format
is: Umbeðið hljóðsnið

en: Preferred format
is: Umbeðið snið

en: Premium audio type
is: Gerð hljóðs í Premium

en: Preset:
is: Forstilling:

en: Press a button combination to use for
is: Ýttu á lyklasamsetningu til að nota fyrir

en: Press a key
is: Ýttu á lykil

en: Press a key combination to use for %1...
is: Ýttu á lyklasamsetningu til að nota fyrir %1...

en: Pressing "Previous" in player will...
is: Þegar ýtt er á "Fyrra" í spilaranum mun...

en: Pretty OSD options
is: Valkostir fyrir fegraðan OSD-stjórntexta

en: Preview
is: Forskoða

en: Previous
is: Fyrri

en: Previous track
is: Fyrra lag

en: Print out version information
is: Birta upplýsingar um útgáfu

en: Profile
is: Notandasnið

en: Progress
is: Framvinda

[ctx: Category label]
en: Progress
is: Framvinda

en: Psychedelic
is: Hugvíkkandi

en: Push Wii Remote button
is: Ýttu á hnapp á Wii-fjarstýringu

en: Push Wiiremote button
is: Ýttu á Wiiremote hnapp

en: Put songs in a random order
is: Spila lög í tilviljunarkenndri röð

[ctx: Sound quality]
en: Quality
is: Gæði

[ctx: Visualisation quality]
en: Quality
is: Gæði

en: Querying device...
is: Skoða tæki...

en: Queue Manager
is: Biðraðastjóri

en: Queue selected tracks
is: Setja valin lög í biðröð

en: Queue track
is: Setja í biðröð

en: Quickly rate the playing track
is: Gefa lagi í spilun einkunn á fljótlegan hátt

en: Radio (equal loudness for all tracks)
is: Útvarp (jafn hljóðstyrkur fyrir öll lög)

en: RadioBrowser
is: Útvarpsvafri

en: Rain
is: Rigning

[ctx: Label for button to enable/disable rain background sound.]
en: Rain
is: Rigning

en: Random Albums
is: Tilviljunarkenndar hljómplötur

en: Random Songs
is: Tilviljunarkennd lög

en: Random visualization
is: Tilviljunarkenndar sjónbrellur

en: Rate the current song 0 stars
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 0

en: Rate the current song 1 star
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 1

en: Rate the current song 2 stars
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 2

en: Rate the current song 3 stars
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 3

en: Rate the current song 4 stars
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 4

en: Rate the current song 5 stars
is: Gefa núverandi lagi einkunnina 5

en: Rating
is: Einkunn

en: Really cancel?
is: Ertu viss um að þú viljir hætta við?

en: Recently Played Albums
is: Nýlega spilaðar hljómplötur

en: Redirect limit exceeded, verify server configuration.
is: Takmörkum endurbeininga náð, skoðaðu uppsetningu þjónsins.

en: Refresh catalogue
is: Endurlesa yfirlitsskrá

en: Refresh channels
is: Endurlesa rásir

en: Refresh station list
is: Endurnýja stöðvalista

en: Refresh streams
is: Endurlesa streymi

en: Reggae
is: Reggí

en: Relative
is: Afstæðar

en: Remember Wii remote swing
is: Muna sveiflu Wii-fjarstýringar

en: Remember from &last time
is: &Muna frá því síðast

en: Remember my choice
is: Muna valið mitt

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove action
is: Fjarlægja aðgerð

en: Remove current song from playlist
is: Fjarlægja þetta lag af spilunarlistanum

en: Remove duplicates from playlist
is: Fjarlægja tvítök af spilunarlistanum

en: Remove folder
is: Fjarlægja möppu

en: Remove from playlist
is: Fjarlægja af spilunarlistanum

en: Remove or replace original files
is: Fjarlægja eða skipta út upprunalegum skrám

en: Remove playlist
is: Fjarlægja lagalista

en: Remove playlists
is: Fjarlægja spilunarlista

en: Remove unavailable tracks from playlist
is: Fjarlægja lög sem ekki eru tiltæk af spilunarlistanum

en: Rename playlist
is: Gefa spilunarlistanum nýtt nafn

en: Rename playlist...
is: Gefa spilunarlistanum nýtt nafn...

en: Renumber tracks in this order...
is: Endurnúmera lög í þessari röð...

en: Repeat
is: Endurtaka

en: Repeat album
is: Endurtaka hljómplötu

en: Repeat playlist
is: Endurtaka spilunarlista

en: Repeat track
is: Endurtaka lag

en: Replace current playlist
is: Skipta út núverandi spilunarlista

en: Replace the playlist
is: Skipta út spilunarlistanum

en: Replaces spaces with underscores
is: Skipta út bilum með undirstrikum

en: Replay Gain
is: Mögnun endurspilunar

en: Replay Gain mode
is: Hamur fyrir mögnun endurspilunar

en: Repopulate
is: Endurfylla

en: Require authentication code
is: Krefjast auðkenningarkóða

en: Reset
is: Endurstilla

en: Reset play counts
is: Núllstilla spilunarfjölda

en: Restart song, then jump to previous if pressed again
is: Endurræsa lag, síðan hoppa í fyrra lag ef ýtt er aftur

en: Restart the track, or play the previous track if within 8 seconds of start.
is: Enduræsa lagið, eða spila fyrra lag ef það er innan 8 sekúndna frá upphafi þess.

en: Restore Default Server
is: Endurheimta sjálfgefinn netþjón

en: Restrict to ASCII characters
is: Takmarka við ASCII-stafi

en: Resume playback on start
is: Halda afspilun áfram við ræsingu

en: Return to Clementine
is: Fara til baka í Clementine

en: Right
is: Hægri

en: Rip
is: Rippa

en: Rip CD
is: Afrita disk

en: Rip audio CD
is: Afrita CD-hljómdisk

en: Rock
is: Rokk

en: Root folder that will be browsable from the network remote
is: Grunnmappa sem verður hægt að flakka úr í nettengdri fjarstýringu

en: Run
is: Keyra

en: S16LE (16-bit)
is: S16LE (16-bita)

en: SOCKS proxy
is: SOCKS milliþjónn

en: SSL handshake error, verify server configuration. SSLv3 option below may workaround some issues.
is: Villa í SSL-handabandi, skoðaðu uppsetningu þjónsins. SSLv3-valkosturinn hér fyrir neðan gæti leyst sum vandamál.

en: Safely remove device
is: Fjarlægja tækið örugglega

en: Safely remove the device after copying
is: Fjarlægja tækið á öruggan máta eftir afritun

en: Sample rate
is: Safntíðni

en: Samplerate
is: Safntíðni

en: Save .mood files in your music library
is: Vista .mood-skrár í tónlistarsafnið þitt

en: Save album cover
is: Vista plötuumslag

en: Save cover to disk...
is: Vista umslag á disk...

en: Save current grouping
is: Vista núverandi hópun

en: Save image
is: Vista mynd

[ctx: Save playlist menu action.]
en: Save playlist
is: Vista spilunarlista

[ctx: Title of the playlist save dialog.]
en: Save playlist
is: Vista spilunarlista

en: Save playlist...
is: Vista spilunarlista...

en: Save preset
is: Vista forstillingu

en: Save ratings in file tags when possible
is: Vista einkunnir í skráamerkjum þegar það er mögulegt

en: Save statistics in file tags when possible
is: Vista tölfræði í skráamerkjum þegar það er mögulegt

en: Save this stream in the Internet tab
is: Vista þetta streymi á internet-flipann

en: Saved Grouping Manager
is: Umsýsla vistaðrar hópunar

en: Saving cue files is not yet supported.
is: Vistun CUE-skráa er ekki ennþá studd.

en: Saving songs statistics into songs files
is: Skrifa tölfræði laga inn í tónlistarskrár

en: Saving tracks
is: Vista lög

en: Scalable sampling rate profile (SSR)
is: Snið fyrir kvarðanlega safntíðni (SSR)

en: Scale size
is: Kvarða stærð

en: Score
is: Stig

en: Scrobble tracks that I listen to
is: Skrá hlustunarvenjur fyrir lög sem ég hlusta á

en: Scroll over icon to change track
is: Skruna yfir táknmynd til að skipta um lag

en: Search
is: Leita

[ctx: Global search settings dialog title.]
en: Search
is: Leita

en: Search Icecast stations
is: Leita að Icecast útvarpsstöðvum

en: Search Jamendo
is: Leita á Jamendo

en: Search Magnatune
is: Leita á Magnatune

en: Search Subsonic
is: Leita á Subsonic

en: Search automatically
is: Leita sjálfvirkt

en: Search for album
is: Leita að hljómplötu

en: Search for album covers...
is: Leita að plötuumslögum...

en: Search for anything
is: Leita að einhverju

en: Search for artist
is: Leita að flytjanda

en: Search for this
is: Leita að þessu

en: Search gpodder.net
is: Leita á gpodder.net

en: Search iTunes
is: Leita á iTunes

en: Search mode
is: Leitarhamur

en: Search options
is: Valkostir leitar

en: Search terms
is: Leitarorð

en: Second Level
is: Annað stig

en: Second level
is: Annað stig

en: Seek backward
is: Leita afturábak

en: Seek forward
is: Leita áfram

en: Seek the currently playing track by a relative amount
is: Hoppa hlutfallslega í laginu sem nú er í spilun

en: Seek the currently playing track to an absolute position
is: Hoppa á ákveðinn stað í laginu sem nú er í spilun

en: Seeking using a keyboard shortcut or mouse wheel
is: Leita með flýtilykli eða músarhjóli

en: Select All
is: Velja allt

en: Select None
is: Velja ekkert

en: Select a directory
is: Veldu möppu

en: Select a file
is: Veldu skrá

en: Select background color:
is: Veldu bakgrunnslit:

en: Select background image
is: Veldu bakgrunnsmynd

en: Select best possible match
is: Velja bestu mögulegu samsvörun

en: Select foreground color:
is: Veldu forgrunnslit:

en: Select visualizations
is: Veldu sjóngervingar

en: Select visualizations...
is: Veldu sjóngervingar...

en: Select...
is: Velja...

en: Serial number
is: Raðnúmer

en: Server
is: Þjónn

en: Server URL
is: Slóð þjóns

en: Server details
is: Nánar um þjón

en: Service offline
is: Þjónusta ekki á neti

en: Set %1 to "%2"...
is: Setja %1 sem "%2"...

en: Set target rate
is: Stilla ákjósanlegan hraða

en: Set the volume to <value> percent
is: Setja hljóðstyrk á <value> prósent

en: Set value for all selected tracks...
is: Setja gildi fyrir öll valin lög...

en: Settings
is: Stillingar

en: Short duration (at least 1 minute or half the track length)
is: Stuttur tími (amk 1 mínúta eða hálf lengd lagsins)

en: Shortcut
is: Flýtilykill

en: Shortcut for %1
is: Flýtilykill fyrir %1

en: Shortcut for %1 already exists
is: Flýtilykill fyrir %1 er þegar til

en: Show
is: Birta

en: Show OSD
is: Birta OSD-stjórntexta á skjá

en: Show a glowing animation on the current track
is: Birta glóandi myndlífgun á lagi í spilun

en: Show a moodbar in the track progress bar
is: Birta skapbrigðastiku í framvindustiku lags

en: Show a native desktop notification
is: Birta tilkynningu í innbyggðu kerfistilkynningakerfi

en: Show a notification when I change the repeat/shuffle mode
is: Birta tilkynningu þegar ég breyti ham endurtekningar/stokkun

en: Show a notification when I change the volume
is: Birta tilkynningu þegar ég breyti hljóðstyrk

en: Show a notification when I pause playback
is: Birta tilkynningu þegar ég geri hlé á afspilun

en: Show a popup from the system tray
is: Birta sprettglugga úr kerfisbakka

en: Show a pretty OSD
is: Birta fegraðan OSD-stjórntexta

en: Show above status bar
is: Birta fyrir ofan stöðustiku

en: Show all songs
is: Birta öll lög

en: Show all the songs
is: Birta öll lögin

en: Show cover art in library
is: Sýna umslagsmyndir í safni

en: Show dividers
is: Sýna aðgreina

en: Show fullsize...
is: Sýna fulla stærð...

en: Show in file browser...
is: Sýna í skráavafra...

en: Show in library...
is: Sýna í safni...

en: Show in various artists
is: Birta undir ýmsum flytjendum

en: Show moodbar
is: Birta skapbrigðastiku

en: Show only duplicates
is: Aðeins birta tvítekningar

en: Show only untagged
is: Aðeins birta ómerkt

en: Show or hide the sidebar
is: Birta eða fela hliðarspjaldið

en: Show search suggestions
is: Birta uppástungur í leit

en: Show sidebar
is: Birta hliðarspjald

en: Show the "love" button
is: Birta 'Líkar þetta' hnappinn

en: Show the scrobble button in the main window
is: Birta hnappinn fyrir hlustunarvenjur í aðalglugga

en: Show tray icon
is: Birta táknmynd í kerfisbakka

en: Show which sources are enabled and disabled
is: Sýna hvaða efnisveitur eru virkar eða óvirkar

en: Show/Hide
is: Birta/Fela

en: Shuffle
is: Stokka

en: Shuffle albums
is: Stokka hljómplötur

en: Shuffle all
is: Stokka allt

en: Shuffle playlist
is: Stokka spilunarlista

en: Shuffle tracks in this album
is: Stokka lögunum á þessari hljómplötu

en: Sign in
is: Skrá inn

en: Sign out
is: Skrá út

en: Signing in...
is: Skrái inn...

en: Size
is: Stærð

en: Size:
is: Stærð:

en: Skip backwards in playlist
is: Fara afturábak í spilunarlista

en: Skip count
is: Sleppa talningu

en: Skip files with these extensions (comma separated, case insensitive)
is: Sleppa skrám með þessar skráaendingar (aðgreint með kommu, ekki háð há/lágstöfum)

en: Skip forwards in playlist
is: Fara áfram í spilunarlista

en: Skip selected tracks
is: Sleppa völdum lögum

en: Skip to the next album
is: Hoppa yfir í næstu hljómplötu

en: Skip track
is: Sleppa lagi

en: Small album cover
is: Lítið plötuumslag

en: Small sidebar
is: Lítið hliðarspjald

en: Smart playlist
is: Snjall spilunarlisti

en: Smart playlists
is: Snjallir spilunarlistar

en: Soft
is: Mjúkt

en: Soft Rock
is: Mjúkt rokk

en: Song Information
is: Upplýsingar um lag

en: Song Metadata
is: Lýsigögn lags

en: Song info
is: Um lagið

en: Sorry
is: Því miður

en: Sort by genre (alphabetically)
is: Raða eftir tónlistarstíl (í stafrófsröð)

en: Sort by genre (by popularity)
is: Raða eftir tónlistarstíl (eftir vinsældum)

en: Sort by station name
is: Raða eftir nafni útvarpsstöðvar

en: Sort songs by
is: Raða lögum eftir

en: Sorting
is: Röðun

en: Source
is: Upptök

en: Sources
is: Efnisveitur

en: Standard
is: Staðlað

en: Starred Albums
is: Stjörnumerktar hljómplötur

en: Start ripping
is: Hefja afritun

en: Start the playlist currently playing
is: Ræsa spilunarlistann sem er núna í spilun

en: Start transcoding
is: Hefja umkóðun

en: Starting %1
is: Ræsi %1

en: Starting...
is: Byrja...

en: Stop
is: Stöðva

en: Stop after
is: Stoppa eftir

en: Stop after each track
is: Stoppa eftir hvert lag

en: Stop after every track
is: Stoppa eftir öll lög

en: Stop after this track
is: Stoppa eftir þetta lag

en: Stop playback
is: Stöðva afspilun

en: Stop playback after current track
is: Stöðva afspilun eftir núverandi lag

en: Stop playback if song fails to play
is: Stöðva afspilun ef lag spilast ekki

en: Stop playing after current track
is: Stöðva afspilun eftir núverandi lag

en: Stop playing after track: %1
is: Stöðva afspilun eftir lagið: %1

en: Stopped
is: Stöðvað

en: Stream
is: Streymi

en: Stream Details
is: Upplýsingar um streymi

en: Streaming from a Subsonic server requires a valid server license after the 30-day trial period.
is: Streymi af Subsonic-miðlara krefst gilds leyfis fyrir miðlarann eftir að 30-daga prófunartímabili lýkur.

en: Streaming membership
is: Áskrift að streymi

en: Subscribers
is: Áskrifendur

en: Success!
is: Tókst!

en: Successfully written %1
is: Tókst að skrifa %1

en: Suggested tags
is: Merki sem mælt er með

en: Suitable element not found
is: Hentugt eigindi fannst ekki

en: Summary
is: Samantekt

en: Super high (%1 fps)
is: Mjög mikið (%1 r/sek)

en: Super high (2048x2048)
is: Mjög hátt (2048x2048)

en: Supported formats
is: Studd snið

en: Synchronize statistics to files now
is: Samræma núna tölfræði við skrár

en: System colors
is: Kerfislitir

en: Tabs on top
is: Flipar efst

en: Tag fetcher
is: Merkjasækir

en: Target bitrate
is: Óskabitahraði

en: Techno
is: Teknó

en: Text options
is: Textastillingar

en: Thanks to
is: Þakkir til

en: The "%1" command could not be started.
is: Tókst ekki að ræsa '%1' skipunina.

en: The album cover of the currently playing song
is: Umslagsmynd lagsins sem núna er í spilun

en: The directory %1 is not valid
is: Mappan %1 er ógild

en: The discoverer is busy
is: Leitarkerfið er upptekið

en: The format is only updated when a pipeline starts.
is: Sniðið er aðeins uppfært þegar leiðsla (pipeline) fer í gang.

en: The second value must be greater than the first one!
is: Seinna gildið verður að vera hærra en það fyrsta!

en: The site you requested does not exist!
is: Slóðin sem þú baðst um er ekki til!

en: The site you requested is not an image!
is: Slóðin sem þú baðst um vísar ekki á mynd!

en: The trial period for the Subsonic server is over. Please donate to get a license key. Visit subsonic.org for details.
is: Prófunartímabili fyrir Subsonic-miðlarann er lokið. Leggðu fram fjárstuðning til að fá leyfislykil. Skoðaðu subsonic.org til að sjá nánari upplýsingar.

en: The version of Clementine you've just updated to requires a full library rescan because of the new features listed below:
is: Sú útgáfa af Clementine sem þú varst að uppfæra í, krefst þess að safnið sé skannað til fulls. Það er vegna nýrra eiginleika sem taldir eru upp hér fyrir neðan:

en: There are other songs in this album
is: Það eru önnur lög á þessari hljómplötu

en: There was a problem communicating with gpodder.net
is: Villa kom upp í samskiptunum við gpodder.net

en: There was a problem fetching the metadata from Magnatune
is: Villa kom upp við að sækja lýsigögn frá Magnatune

en: There was a problem parsing the response from the iTunes Store
is: Vandamál kom upp við að þátta svarið frá iTunes versluninni

en: There were problems copying some songs.  The following files could not be copied:
is: Vandamál kom upp við að afrita einhver lög. Eftirfarandi skrár var ekki hægt að afrita:

en: There were problems deleting some songs.  The following files could not be deleted:
is: Vandamál kom upp við að eyða einhverjum lögum. Eftirfarandi skrám var ekki hægt að eyða:

en: These files will be deleted from the device, are you sure you want to continue?
is: Þessum skrám verður eytt af tækinu, ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: These files will be permanently deleted from disk, are you sure you want to continue?
is: Þessum skrám verður endanlega eytt af disknum, ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: These folders will be scanned for music to make up your library
is: Leitað verður í þessum möppum eftir efni í safnið þitt

en: These settings are used in the "Transcode Music" dialog, and when converting music before copying it to a device.
is: Þessar stillingar eru notaðar í "Umkóða tónlist" valmyndinni og þegar umbreyta þarf tónlist áður en hún er afrituð á tæki.

en: Third Level
is: Þriðja stig

en: Third level
is: Þriðja stig

en: This action will create a database which could be as big as 150 MB.
    Do you want to continue anyway?
is: Þessi aðgerð mun útbúa gagnagrunn sem gæti orðið allt að 150 MB.
    Viltu samt halda áfram?

en: This album is not available in the requested format
is: Hljómplatan er ekki tiltæk á umbeðna sniðinu

en: This can be changed later through the preferences
is: Þessum valkosti er hægt að breyta síðar í kjörstillingunum

en: This device must be connected and opened before Clementine can see what file formats it supports.
is: Þetta tæki verður að vera tengt og opnað áður en Clementine getur séð hvaða skráasnið það styður.

en: This device supports the following file formats:
is: Þetta tæki styður eftirfarandi skráasnið:

en: This device will not work properly
is: Þetta tæki mun ekki virka eðlilega

en: This is an MTP device, but you compiled Clementine without libmtp support.
is: Þetta er MTP-tæki, en þú vistþýddir Clementine án stuðnings við libmtp.

en: This is an iPod, but you compiled Clementine without libgpod support.
is: Þetta er iPod, en þú vistþýddir Clementine án stuðnings við libgpod.

en: This is the first time you have connected this device.  Clementine will now scan the device to find music files - this may take some time.
is: Þetta er í fyrsta skipti sem þú tengir þetta tæki. Clementine mun núna skanna tækið til að finna tónlistarskrár - það gæti tekið nokkra stund.

en: This option can be changed in the "Behavior" preferences
is: Þessum valkosti er hægt að breyta í "Hegðun" kjörstillingunum

en: This stream is for paid subscribers only
is: Þetta streymi er einungis fyrir borgandi áskrifendur

en: This type of device is not supported: %1
is: Þessi gerð tækis er ekki studd: %1

en: Time step
is: Tímaþrepun

en: Title
is: Titill

en: Today
is: Í dag

en: Toggle Pretty OSD
is: Víxla af/á fegruðum OSD-stjórntexta

en: Toggle fullscreen
is: Víxla heilskjá

en: Toggle queue status
is: Víxla stöðu biðraðar

en: Toggle scrobbling
is: Víxla af/á skráningu á hlustunarvenjum (scrobbling)

en: Toggle visibility for the pretty on-screen-display
is: Víxla sýnileika fegraða OSD-stjórntextans af/á

en: Tomorrow
is: Á morgun

en: Too many redirects
is: Of margar endurbeiningar

en: Top Rated Albums
is: Hljómplötur með hæstu einkunn

en: Total albums:
is: Hljómplötur alls:

en: Total bytes transferred
is: Heildarfjöldi fluttra bæta

en: Total network requests made
is: Heildarfjöldi netfyrirspurna

en: Trac&k
is: La&g

en: Track
is: Lag

en: Transcode Music
is: Umkóða tónlist

en: Transcoder Details
is: Nánar um umkóðara

en: Transcoding
is: Umkóðun

en: Transcoding %1 files using %2 threads
is: Umkóða %1 skrár í %2 þráðum

en: Transcoding options
is: Valkostir umkóðunar

en: Transcoding options - %1
is: Valkostir umkóðunar - %1

en: Try to extract title, artist, and album from file path.
is: Reyna að finna titil, flytjanda og hljómplötu út frá slóð skráar.

en: Try to guess missing metadata
is: Reyna að giska á lýsigögn sem vantar

en: Turbine
is: Túrbína

en: Turn off
is: Slökkva

en: Two loop searching method
is: Tveggja-umferða leitaraðferð

en: URI
is: Slóð (URI)

en: URL
is: Vefslóð

en: URL of its Logo:
is: Slóð á kennimerki þess:

en: URL(s)
is: Slóð(ir)

en: Ultra wide band (UWB)
is: Ofurbreiðtíðni (UWB)

en: Unable to connect
is: Tókst ekki að tengjast

en: Unable to download %1 (%2)
is: Tekst ekki að sækja %1 (%2)

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown content-type
is: Óþekkt efnistegund

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unknown filetype: %1
is: Óþekkt skráategund: %1

en: Unset cover
is: Aftengja umslag

en: Unskip selected tracks
is: Hætta við að sleppa völdum lögum

en: Unskip track
is: Hætta við að sleppa lagi

en: Unsubscribe
is: Segja upp áskrift

en: Upcoming Concerts
is: Tónleikar á næstunni

en: Update all podcasts
is: Uppfæra öll hlaðvörp

en: Update changed library folders
is: Uppfæra breyttar möppur í safni

en: Update the library when Clementine starts
is: Uppfæra safn þegar Clementine ræsist

en: Update this podcast
is: Uppfæra þetta hlaðvarp

en: Updating
is: Uppfærsla

en: Updating %1
is: Uppfæri %1

en: Updating %1%...
is: Uppfæri %1%...

en: Updating library
is: Uppfæri safn

en: Usage
is: Notkun

en: Use Album Artist tag when available
is: Nota Hljómplata/Flytjandi merki þegar það er tiltækt

en: Use Gnome's shortcut keys
is: Nota sömu flýtilykla og í  Gnome

en: Use Psychedelic Colors
is: Nota hugvíkkandi liti

en: Use Replay Gain metadata if it is available
is: Nota lýsigögn fyrir mögnun endurspilunar ef þau eru tiltæk

en: Use SSLv3
is: Nota SSLv3

en: Use Wii Remote
is: Nota Wii-fjarstýringu

en: Use a custom color set
is: Nota sérsniðið litastef

en: Use a custom message for notifications
is: Nota sérsniðnar tilkynningar

en: Use a network remote control
is: Nota nettengda fjarstýringu

en: Use authentication
is: Nota auðkenningu

en: Use bitrate management engine
is: Nota bitahraðaumsýslukerfi

en: Use default bitrate
is: Nota sjálfgefinn bitahraða

en: Use dynamic mode
is: Nota breytilegan ham

en: Use notifications to report Wii Remote status
is: Nota tilkynningar til að greina frá stöðu Wii-Remote fjarstýringar

en: Use system icons
is: Nota kerfistáknmyndir

en: Use temporal noise shaping
is: Nota tímabundna hljóðmótun (noise shaping)

en: Use the system default
is: Nota sjálfgefnar stillingar kerfisins

en: Use the system default color set
is: Nota sjálfgefið litastef kerfisins

en: Use the system proxy settings
is: Nota stillingar kerfis fyrir milliþjón (proxy)

en: Used
is: Notað

en: User interface
is: Notandaviðmót

en: Username
is: Notandanafn

en: Using the menu to add a song will...
is: Ef notuð er valmynd til að bæta við lagi mun...

en: Variable bit rate
is: Breytilegur bitahraði

en: Various artists
is: Ýmsir flytjendur

en: Verify Server certificate
is: Sannreyna skilríki þjóns

en: Version %1
is: Útgáfa %1

en: View
is: Skoða

en: View Stream Details
is: Sjá nánari upplýsingar um streymi

en: Visualization mode
is: Sjóngervingahamur

en: Visualizations
is: Sjóngervingar

en: Visualizations Settings
is: Stillingar sjóngervinga

en: Voice activity detection
is: Greining raddvirkni

en: Volume %1%
is: Hljóðstyrkur %1%

en: Warn me when closing a playlist tab
is: Vara mig við þegar spilunarlistaflipa er lokað

en: Warning: This compression level is outside of the streamable subset. This means that a decoder may not be able to start playing it mid-stream. It may also affect the performance of hardware decoders.
is: Aðvörun: Þetta þjöppunarstig er utan streymanlegra marka. Þetta þýðir að afkóðari gæti mögulega ekki byrjað að spila í miðju streymi. Þetta gæti líka haft áhrif á afköst vélbúnaðarafkóðara.

en: Website
is: Vefsvæði

en: Weeks
is: Vikur

en: When Clementine starts
is: Þegar Clementine ræsist

en: When calculating play counts, use
is: Við að reikna fjölda spilana skal nota

en: When looking for album art Clementine will first look for picture files that contain one of these words.
    If there are no matches then it will use the largest image in the directory.
is: Þegar leitað er að umslagsmyndum mun Clementine leita fyrst að heitum myndskráa sem innihalda eitt af þessum orðum.
    Ef engar samsvaranir finnast, verður notast víð stærstu myndina í möppunni.

en: When saving a playlist, file paths should be
is: Þegar spilunarlisti er vistaður, ættu skráaslóðir að vera

en: When sorting artists, albums and titles
is: Þegar flytjendum, hljómplötum og lögum er raðað

en: When the list is empty...
is: Þegar listinn er tómur...

en: Why not try...
is: Því ekki að prófa...

en: Wide band (WB)
is: Breiðtíðni (WB)

en: Wii Remote %1: activated
is: Wii-fjarstýring %1: virk

en: Wii Remote %1: connected
is: Wii-fjarstýring %1: tengd

en: Wii Remote %1: critical battery (%2%)
is: Wii-fjarstýring %1: næstum ekkert eftir á rafhlöðu (%2%)

en: Wii Remote %1: disactived
is: Wii-fjarstýring %1: óvirk

en: Wii Remote %1: disconnected
is: Wii-fjarstýring %1: aftengd

en: Wii Remote %1: low battery (%2%)
is: Wii-fjarstýring %1: lítið eftir á rafhlöðu (%2%)

en: Windows Media audio
is: Windows Media hljóðskrá

en: Without cover:
is: Án umslags:

en: Would you like to move the other songs in this album to Various Artists as well?
is: Viltu einnig færa hin lögin á þessari hljómplötu yfir í 'Ýmsir flytjendur'?

en: Would you like to run a full rescan right now?
is: Viltu láta endurskanna allt safnið núna?

en: Write all songs statistics into songs' files
is: Skrifa alla tölfræði inn í tónlistarskrár

en: Write metadata
is: Skrifa lýsigögn

en: Wrong username or password.
is: Rangt notandanafn eða lykilorð.

en: Year
is: Ár

en: Year - Album
is: Ár - Hljómplata

en: Year - original
is: Ár - upprunalegt

en: Years
is: Ár

en: Yesterday
is: Í gær

en: You are about to download the following albums
is: Þú ert við það að sækja eftirfarandi hljómplötur

en: You are about to remove %1 playlists from your favorites, are you sure?
is: Þú ert í þann mund að fjarlægja %1 spilunarlista úr eftirlætum, ertu viss um að þú viljir gera það?

en: You are about to remove a playlist which is not part of your favorite playlists: the playlist will be deleted (this action cannot be undone). 
    Are you sure you want to continue?
is: Þú ert í þann mund að fjarlægja spilunarlista sem ekki er hluti af eftirlætum: listanum verður eytt (ekki er hægt að afturkalla aðgerðina). 
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: You are not signed in.
is: Þú ert ekki skráð(ur) inn.

en: You are signed in as %1.
is: Þú ert skráð(ur) inn sem %1.

en: You are signed in.
is: Þú ert skráð(ur) inn.

en: You can change the way the songs in the library are organised.
is: Þú getur breytt því hvernig lög eru skipulögð í tónlistarsafninu.

en: You can find <a href="%1">here on GitHub</a> the new cross platform remote.<br/>It is available on <b>Linux</b>, <b>MacOS</b> and <b>Windows</b><br/>
is: Þú getur fundið nýju fjölkerfa fjarstýringuna <a href="%1">hér á GitHub</a>.<br/>Hún er til fyrir <b>Linux</b>, <b>MacOS</b> og <b>Windows</b> stýrikerfin.<br/>

en: You can listen to Magnatune songs for free without an account.  Purchasing a membership removes the messages at the end of each track.
is: Þú getur hlustað ókeypis á lög af Magnatune án þess að skrá notandaaðgang. Með því að kaupa aðild verða fjarlægð skilaboð í enda hvers lags.

en: You can listen to background streams at the same time as other music.
is: Þú getur hlustað á bakgrunnsstreymi á sama tíma og aðra tónlist.

en: You can use your Wii Remote as a remote control for Clementine.  <a href="http://www.clementine-player.org/wiimote">See the page on the Clementine wiki</a> for more information.
is: Þú getur notað Wii-fjarstýringu til að stjórna Clementine.  <a href="http://www.clementine-player.org/wiimote">Skoðaðu síðuna á wiki-vef Clementine</a> til að sjá nánari upplýsingar.

en: You do not have an active subscription
is: Þú ert ekki með virka áskrift

en: You love this track
is: Þér líkar við þetta lag

en: You need to launch System Preferences and allow Clementine to "<span style="font-style:italic">control your computer</span>" to use global shortcuts in Clementine.
is: Þú þarft að fara í kerfisstillingarnar þínar og leyfa Clementine að "<span style="font-style:italic">stýra tölvunni þinni</span>" til þess að geta notað altækar flýtileiðir í Clementine.

en: You will need to restart Clementine if you change the language.
is: Þú verður að endurræsa Clementine ef þú skiptir um tungumál.

en: Your IP address:
is: IP-vistfangið þitt:

en: Your Magnatune credentials were incorrect
is: Magnatune auðkennin þín voru ekki rétt

en: Your library is empty!
is: Safnið þitt er tómt!

en: Your radio streams
is: Útvarpsstreymin þín

en: Your scrobbles: %1
is: Hlustunarvenjur þínar: %1

en: Your system is missing OpenGL support, visualizations are unavailable.
is: Kerfið þitt styður ekki OpenGL, sjóngervingar eru ekki tiltækar.

en: Zero
is: Núll

en: add %n songs
is: bæta við %n lögum

en: after
is: eftir

en: ago
is: síðan

en: and
is: og

en: automatic
is: sjálfvirkt

en: before
is: áður

en: between
is: milli

en: biggest first
is: stærsta fyrst

en: comma-separated list of the allowed extensions that will be visible from the network remote (ex: m3u,mp3,flac,ogg,wav)
is: listi yfir leyfilegar skráarendingar, aðgreindur með kommum, sem verður sýnilegur í fjartengdri fjarstýringu (t.d: m3u,mp3,flac,ogg,wav)

en: contains
is: inniheldur

en: disabled
is: óvirkt

en: disc %1
is: diskur %1

en: does not contain
is: inniheldur ekki

en: dump
is: demba

en: empty
is: tómt

en: ends with
is: endar á

en: equals
is: jafnt og

en: gpodder.net directory
is: gpodder.net mappa

en: greater than
is: stærra en

en: iPods and USB devices currently don't work on Windows.  Sorry!
is: iPod- og USB-tæki virka ekki í augnablikinu á Windows. Því miður!

en: in the last
is: í seinustu

en: less than
is: minna en

en: longest first
is: lengsta fyrst

en: move %n songs
is: færa %n lög

en: newest first
is: nýjast fyrst

en: not empty
is: ekki tómt

en: not equals
is: er ekki jafnt og

en: not in the last
is: ekki í seinustu

en: not on
is: ekki á

en: oldest first
is: elsta fyrst

en: on
is: á

en: options
is: valkostir

en: or scan the QR code:
is: eða skannaðu QR-kóðann:

en: press enter
is: smelltu á enter

en: remove %n songs
is: fjarlægja %n lög

en: shortest first
is: stysta fyrst

en: shuffle songs
is: stokka lög

en: smallest first
is: minnsta fyrst

en: sort songs
is: raða lögum

en: starts with
is: byrjar á

en: stop
is: stöðva

en: track %1
is: lag %1
