Clementine Music Player - en to vi translation catalogue (1149 entries)

en: 
    
    You can favorite playlists by clicking the star icon next to a playlist name
    
    Favorited playlists will be saved here
vi: 
    
    Bạn có thể thêm danh sách vào mục yêu thích bằng cách nhấp vào biểu tượng ngôi sao bên cạnh tên danh sách
    
    Các danh sách yêu thích sẽ được lưu tại đây

en:  days
vi:  ngày

en:  ms
vi:  mili giây

en:  pt
vi:  điểm

en:  seconds
vi:  giây

en:  songs
vi:  bài hát

en: %1 albums
vi: %1 album

en: %1 days
vi: %1 ngày

en: %1 days ago
vi: %1 ngày trước

en: %1 on %2
vi: %1 trên %2

en: %1 playlists (%2)
vi: Danh sách %1 (%2)

en: %1 song
vi: %1 bài hát

en: %1 songs
vi: %1 bài hát

en: %1 songs found
vi: Đã tìm thấy %1 bài hát

en: %1 songs found (showing %2)
vi: Đã tìm thấy %1 bài hát (đang hiện %2)

en: %1 tracks
vi: %1 bài

en: %1 transferred
vi: Đã tải %1

en: %1: Wiimotedev module
vi: %1: mô-đun tay cầm Wii

en: %L1 other listeners
vi: %L1 người nghe khác

en: %L1 total plays
vi: %L1 tổng số lần phát

en: %n failed
vi: %n thất bại

en: %n finished
vi: %n kết thúc

en: %n remaining
vi: Còn lại %n

en: &Align text
vi: &Căn chỉnh

en: &Center
vi: &Giữa

en: &Custom
vi: &Tùy chọn

en: &Extras
vi: &Hiệu ứng

en: &Grouping
vi: Nhó&m

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: &Hide %1
vi: Ẩ&n %1

en: &Hide...
vi: Ẩ&n...

en: &Left
vi: T&rái

en: &Lock Rating
vi: &Khoá đánh giá

en: &Lyrics
vi: &Lời

en: &Music
vi: &Nhạc

en: &None
vi: &Không

en: &Playlist
vi: &Danh sách

en: &Quit
vi: T&hoát

en: &Repeat mode
vi: &Chế độ lặp lại

en: &Right
vi: &Phải

en: &Shuffle mode
vi: Chế độ phát n&gẫu nhiên

en: &Stretch columns to fit window
vi: Căng các cột ra cho &vừa với cửa sổ

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: &Year
vi: &Năm

en: (different across multiple songs)
vi: (mỗi bài mỗi khác)

en: ...and all the Amarok contributors
vi: ...và tất cả cộng tác viên của Amarok

en: 0px
vi: 0 điểm ảnh

en: 1 day
vi: 1 ngày

en: 1 track
vi: 1 bài

en: 192,000Hz
vi: 192 000 Hz

en: 44,100Hz
vi: 44 100 Hz

en: 48,000Hz
vi: 48 000 Hz

en: 50 random tracks
vi: 50 bài ngẫu nhiên

en: 96,000Hz
vi: 96 000 Hz

en: <a href="http://www.di.fm/premium/">Upgrade to Premium now</a>
vi: <a href="http://www.di.fm/premium/">Nâng cấp lên tài khoản cao cấp ngay</a>

en: <html><head/><body><p>If not checked, Clementine will  try to save your ratings and other statistics only in a separate database and don't modify your files.</p><p>If checked, it will save statistics both in database and directly into the file each time they changed.</p><p>Please note it might not work for every format and, as there is no standard for doing so, other music players might not be able to read them.</p></body></html>
vi: <html><head/><body><p>Nếu không chọn, Clementine sẽ lưu đánh giá của bạn và các thông tin thống kê khác trong cơ sở dữ liệu riêng để không thay đổi tập tin nhạc của bạn.</p><p>Nếu được chọn, Clementine sẽ lưu thông tin thống kê cả trong cơ sở dữ liệu và trực tiếp vào tập tin khi có thay đổi.</p><p>Lưu ý rằng chỉ có một số định dạng tập tin được hỗ trợ và vì không có chuẩn chung nên các trình nghe nhạc khác có thể không đọc đựoc những dữ liệu này.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>This will write songs' ratings and statistics into files tags for all your library's songs.</p><p>This is not needed if the &quot;Save ratings and statistics in file tags&quot; option has always been activated.</p></body></html>
vi: <html><head/><body><p>Sẽ lưu đánh giá và thông tin về bài hát trực tiếp vào các tập tin trong thư viện nhạc của bạn.</p><p>Không cần phải chọn nếu tùy chọn &quot;Lưu đánh giá vào tập tin khi có thể&quot; đã luôn được bật.</p></body></html>

en: <p>Tokens start with %, for example: %artist %album %title </p>
    
    <p>If you surround sections of text that contain a token with curly-braces, that section will be hidden if the token is empty.</p>
vi: <p>Các dấu bắt đầu là %, ví dụ: %artist %album %title </p>
    
    <p>Nếu bạn quét chọn đoạn văn bản chứa dấu ngoặc nhọn, đoạn đó sẽ bị ẩn đi nếu dấu bắt đầu rỗng.<p>

en: A client can connect only, if the correct code was entered.
vi: Máy khách được kết nối chỉ khi nhập đúng mã.

en: A premium account is required
vi: Cần có tài khoản cao cấp

en: A smart playlist is a dynamic list of songs that come from your library.  There are different types of smart playlist that offer different ways of selecting songs.
vi: Danh sách thông minh là danh sách các bài hát trong thư viện có thể tự động thay đổi. Có nhiều loại danh sách nhạc thông minh khác nhau và chúng cung cấp cho bạn nhiều cách để lựa chọn các bài hát.

en: A song will be included in the playlist if it matches these conditions.
vi: Một bài hát sẽ được đưa vào danh sách nếu như nó đáp ứng những điều kiện sau.

en: Abort
vi: Huỷ bỏ

en: About %1
vi: Giới thiệu %1

en: About Clementine...
vi: Giới thiệu Clementine...

en: About Qt...
vi: Giới thiệu Qt...

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Account details
vi: Chi tiết tài khoản

en: Account details (Premium)
vi: Chi tiết tài khoản (Cao cấp)

en: Action
vi: Hoạt động

[ctx: Category label]
en: Action
vi: Hành động

en: Add Podcast
vi: Thêm Podcast

en: Add Stream
vi: Thêm luồng dữ liệu

en: Add a new line if supported by the notification type
vi: Thêm một dòng mới nếu được hỗ trợ từ kiểu thông báo

en: Add action
vi: Thêm hành động

en: Add all tracks from a directory and all its subdirectories
vi: Thêm tất cả các bài hát từ một thư mục và tất cả các thư mục con

en: Add another stream...
vi: Thêm luồng dữ liệu khác...

en: Add directory...
vi: Thêm thư mục...

en: Add file
vi: Thêm tập tin

en: Add file to transcoder
vi: Thêm tập tin vào bộ chuyển mã

en: Add file(s) to transcoder
vi: Thêm (các) tập tin vào bộ chuyển mã

en: Add file...
vi: Thêm tập tin...

en: Add files to transcode
vi: Thêm các tập tin để chuyển mã

en: Add folder
vi: Thêm thư mục

en: Add folder...
vi: Thêm thư mục...

en: Add new folder...
vi: Thêm thư mục mới...

en: Add podcast
vi: Thêm podcast

en: Add podcast...
vi: Thêm podcast...

en: Add search term
vi: Thêm điều kiện tìm kiếm

en: Add song album tag
vi: Thêm thẻ album bài hát

en: Add song albumartist tag
vi: Thêm thẻ nghệ sĩ album

en: Add song artist tag
vi: Thêm thẻ nghệ sĩ của bài hát

en: Add song composer tag
vi: Thêm thẻ người soạn nhạc

en: Add song disc tag
vi: Thêm thẻ đĩa của bài hát

en: Add song filename
vi: Thêm tên tập tin bài hát

en: Add song genre tag
vi: Thêm thẻ thể loại bài hát

en: Add song length tag
vi: Thêm thẻ thời lượng

en: Add song play count
vi: Thêm số lần phát

en: Add song rating
vi: Thêm đánh giá

en: Add song skip count
vi: Thêm bỏ qua đếm bài hát

en: Add song title tag
vi: Thêm thẻ tựa đề bài hát

en: Add song track tag
vi: Thêm thẻ bài hát

en: Add song year tag
vi: Thêm thẻ năm của bài hát

en: Add stream...
vi: Thêm luồng dữ liệu...

en: Add to another playlist
vi: Thêm vào danh sách khác

en: Add to playlist
vi: Thêm vào danh sách

en: Add to the queue
vi: Thêm vào danh sách đợi

en: Add wiimotedev action
vi: Thêm hoạt động tay cầm wii

en: Added this month
vi: Đã thêm vào trong tháng này

en: Added this week
vi: Đã thêm vào trong tuần này

en: Added this year
vi: Đã thêm vào trong năm nay

en: Added today
vi: Đã thêm vào trong ngày

en: Added within three months
vi: Đã thêm vào trong ba tháng

en: Advanced grouping...
vi: Nhóm nâng cao...

en: After
vi: Sau

en: After copying...
vi: Sau khi sao chép...

en: Album (ideal loudness for all tracks)
vi: Album (âm lượng lớn cho mọi bài hát)

en: Album artist
vi: Nghệ sĩ của Album

en: Album cover
vi: Ảnh bìa

en: Album info on jamendo.com...
vi: Thông tin của album trên jamendo.com...

en: Albums with covers
vi: Album có ảnh bìa

en: Albums without covers
vi: Album không có ảnh bìa

en: All
vi: Tất cả

en: All Files (*)
vi: Mọi tập tin (*)

[ctx: Label for button to enable/disable Hypnotoad background sound.]
en: All Glory to the Hypnotoad!
vi: Hypnotoad vạn tuế!

en: All albums
vi: Tất cả album

en: All artists
vi: Tất cả nghệ sĩ

en: All files (*)
vi: Mọi tập tin (*)

en: All playlists (%1)
vi: Tất cả danh sách (%1)

en: All the translators
vi: Tất cả những người dịch

en: All tracks
vi: Tất cả bài hát

en: Allow downloads
vi: Cho phép tải về

en: Allow mid/side encoding
vi: Cho phép mã hóa song song

en: Alongside the originals
vi: Thư mục chứa tập tin gốc

en: Always start playing
vi: Bắt đầu phát nhạc

en: An error occurred loading the iTunes database
vi: Có lỗi khi nạp cơ sở dữ liệu iTunes

en: An error occurred writing metadata to '%1'
vi: Có lỗi khi ghi thông tin vào '%1'

en: An unspecified error occurred.
vi: Lỗi không xác định.

en: And:
vi: Và:

en: Appearance
vi: Giao diện

en: Append files/URLs to the playlist
vi: Thêm tập tin/URLs vào danh sách

en: Append to current playlist
vi: Thêm vào danh sách hiện tại

en: Append to the playlist
vi: Thêm vào danh sách

en: Apply compression to prevent clipping
vi: Nén để chặn việc ngắt đoạn

en: Are you sure you want to delete the "%1" preset?
vi: Bạn có chắc sẽ xóa thiết lập "%1"?

en: Are you sure you want to reset this song's statistics?
vi: Bạn có chắc muốn thiết đặt lại bộ đếm của bài hát này?

en: Are you sure you want to write song's statistics into song's file for all the songs of your library?
vi: Bạn có muốn ghi thông tin thống kê về tất cả các bài hát trong thư viện vào tập tin nhạc hay không?

en: Artist
vi: Nghệ sĩ

en: Artist info
vi: Nghệ sĩ

en: Artist's initial
vi: Tên viết tắt của nghệ sĩ

en: Audio format
vi: Định dạng

en: Audio output
vi: Ngõ ra âm thanh

en: Authentication failed
vi: Xác thực thất bại

en: Author
vi: Tác giả

en: Authors
vi: Các tác giả

en: Auto
vi: Tự động

en: Automatic
vi: Tự động

en: Automatic updating
vi: Tự động cập nhật

en: Automatically open single categories in the library tree
vi: Tự động mở các mục đơn trong cây thư mục

en: Available
vi: Còn trống

en: Average bitrate
vi: Bitrate trung bình

en: Average image size
vi: Kích thước ảnh trung bình

en: BBC Podcasts
vi: Podcast BBC

en: Background Streams
vi: Âm thanh nền

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Background opacity
vi: Độ mờ của khung nền

en: Backing up database
vi: Đang sao lưu cơ sở dữ liệu

en: Balance
vi: Cân bằng

en: Ban (Last.fm scrobbling)
vi: Cấm (Last.fm)

en: Bar analyzer
vi: Phân tích theo các thanh

en: Basic Blue
vi: Xanh dương

en: Basic audio type
vi: Âm bình thường

en: Behavior
vi: Hành động

en: Best
vi: Tốt nhất

en: Biography
vi: Tiểu sử

en: Block analyzer
vi: Phân tích theo các khối vuông

en: Block type
vi: Kiểu khối

en: Blur amount
vi: Độ mờ

en: Body
vi: Nội dung

en: Boom analyzer
vi: Phân tích theo dạng cây

en: Browse...
vi: Duyệt tìm...

en: Buffer duration
vi: Thời gian đệm

en: Buffering
vi: Đang tạo bộ đệm

en: Building Seafile index...
vi: Đang tạo chỉ mục Seafile...

en: But these sources are disabled:
vi: Những nguồn này đã bị vô hiệu:

en: Buttons
vi: Nút

en: CUE sheet support
vi: Hỗ trợ danh sách CUE

en: Cancel download
vi: Hủy tải về

en: Change cover art
vi: Đổi ảnh bìa

en: Change font size...
vi: Đổi kích cỡ phông chữ...

en: Change repeat mode
vi: Thay đổi chế độ lặp lại

en: Change shortcut...
vi: Đổi phím tắt...

en: Change shuffle mode
vi: Thay đổi chế độ phát ngẫu nhiên

en: Change the currently playing song
vi: Đổi bài đang phát

en: Change the language
vi: Đổi ngôn ngữ

en: Changes will take place when the next song starts playing
vi: Thay đổi sẽ có hiệu lực khi phát bài tiếp theo

en: Changing mono playback preference will be effective for the next playing songs
vi: Thay đổi tùy chỉnh phát đơn kênh sẽ ảnh hưởng đến bài kế tiếp

en: Channels
vi: Kênh

en: Check for new episodes
vi: Kiểm tra tập mới

en: Check for updates
vi: Kiểm tra cập nhật

en: Check for updates...
vi: Kiểm tra cập nhật...

en: Choose a name for your smart playlist
vi: Đặt tên cho danh sách nhạc của bạn

en: Choose automatically
vi: Tự động lựa chọn

en: Choose color...
vi: Chọn màu...

en: Choose font...
vi: Chọn phông chữ...

en: Choose from the list
vi: Chọn từ danh sách

en: Choose how the playlist is sorted and how many songs it will contain.
vi: Chọn cách sắp xếp của danh sách nhạc và số bài hát trong đó.

en: Choose podcast download directory
vi: Chọn thư mục lưu podcast tải về

en: Choose the internet services you want to show.
vi: Chọn các dịch vụ Internet được hiển thị.

en: Choose the websites you want Clementine to use when searching for lyrics.
vi: Chọn các trang web bạn muốn Clementine tìm lời bài hát.

en: Classical
vi: Cổ điển

en: Cleaning up
vi: Dọn dẹp

en: Clear
vi: Loại bỏ tất cả

en: Clear playlist
vi: Loại bỏ tất cả b.hát trong d.sách

en: Clementine Error
vi: Lỗi Clementine

en: Clementine Visualization
vi: Clementine - Hình ảnh ảo

en: Clementine can automatically convert the music you copy to this device into a format that it can play.
vi: Clementine có thể tự động chuyển đổi định dạng nhạc mà bạn chép sang thiết bị này sang một định dạng mà nó có thể phát.

en: Clementine can play music that you have uploaded to Box
vi: Clementine có thể phát nhạc trong tài khoản Box

en: Clementine can play music that you have uploaded to Dropbox
vi: Clementine có thể phát nhạc trong tài khoản Dropbox

en: Clementine can play music that you have uploaded to Google Drive
vi: Clementine có thể phát nhạc trong tài khoản Google Drive

en: Clementine can play music that you have uploaded to OneDrive
vi: Clementine có thể phát nhạc đã tải lên OneDrive

en: Clementine can show a message when the track changes.
vi: Clementine có thể hiện thông báo khi bài hát thay đổi.

en: Clementine can synchronize your subscription list with your other computers and podcast applications.  <a href="https://gpodder.net/register/">Create an account</a>.
vi: Clementine có thể đồng bộ danh sách đăng kí của bạn với máy tính khác và ứng dụng podcast khác.  <a href="https://gpodder.net/register/">Tạo tài khoản</a>.

en: Clementine could not load any projectM visualisations.  Check that you have installed Clementine properly.
vi: Clementine không thể nạp hiệu ứng hình ảnh ảo projectM. Hãy chắc rằng bạn đã cài Clementine đúng cách.

en: Clementine image viewer
vi: Clementine - Xem ảnh

en: Clementine was unable to find results for this file
vi: Clementine không tìm thấy kết quả cho tập tin này

en: Clementine will find music in:
vi: Clementine sẽ tìm nhạc trong:

en: Click here to add some music
vi: Nhấp vào đây để thêm nhạc

en: Click here to favorite this playlist so it will be saved and remain accessible through the "Playlists" panel on the left side bar
vi: Nhấn vào đây để thêm danh sách vào mục ưa thích. Nó sẽ được lưu lại trong phần "Danh sách" ở thanh bên trái.

en: Click to toggle between remaining time and total time
vi: Nhấn vào đây để chuyển đổi giữa thời gian còn lại và tổng thời gian

en: Clicking the Login button will open a web browser.  You should return to Clementine after you have logged in.
vi: Nhấn nút Đăng nhập sẽ mở trình duyệt web.  Bạn nên trở lại với Clementine sau khi đăng nhập.

en: Close
vi: Ðóng

en: Close playlist
vi: Đóng danh sách

en: Close visualization
vi: Đóng hiệu ứng hình ảnh ảo

en: Closing this window will cancel the download.
vi: Đóng cửa sổ này sẽ hủy tải xuống.

en: Closing this window will stop searching for album covers.
vi: Đóng cửa sổ này sẽ kết thúc tìm ảnh bìa.

en: Club
vi: Hội

en: Co&mposer
vi: &Soạn nhạc

en: Colors
vi: Màu

en: Comma separated list of class:level, level is 0-3
vi: Dấu phẩy phân cách danh sách lớp:mức độ, mức độ từ 0-3

en: Comment
vi: Lời bình

en: Complete tags automatically
vi: Điền thông tin bài hát

en: Complete tags automatically...
vi: Điền thông tin bài hát...

en: Composer
vi: Soạn nhạc

en: Configure %1...
vi: Cấu hình %1...

en: Configure Magnatune...
vi: Cấu hình Magnatune...

en: Configure Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Configure Subsonic...
vi: Cấu hình Subsonic...

en: Configure global search...
vi: Cấu hình tìm kiếm chung...

en: Configure library...
vi: Cấu hình thư viện...

en: Configure podcasts...
vi: Cấu hình podcast...

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: Connect Wii Remotes using active/deactive action
vi: Kết nối tay cầm Wii sử dụng thao tác kích hoạt/vô hiệu

en: Connect device
vi: Kết nối thiết bị

en: Connection refused by server, check server URL. Example: http://localhost:4040/
vi: Kết nối bị máy chủ từ chối, kiểm tra URL máy chủ. Ví dụ: http://localhost:4040/

en: Connection timed out
vi: Kết nối hết hạn

en: Connection timed out, check server URL. Example: http://localhost:4040/
vi: Hết thời gian kết nối, kiểm tra URL máy chủ. Ví dụ: http://localhost:4040/

en: Constant bitrate
vi: Bitrate cố định

en: Convert all music
vi: Chuyển đổi toàn bộ nhạc

en: Convert any music that the device can't play
vi: Chuyển đổi bất kì bản nhạc nào mà thiết bị không thể chơi

en: Convert lossless files
vi: Chuyển đổi tập tin lossless

en: Copy to clipboard
vi: Chép vào bộ đệm

en: Copy to device...
vi: Chép vào thiết bị...

en: Copy to library...
vi: Chép vào thư viện...

en: Copyright
vi: Bản quyền

en: Could not connect to Subsonic, check server URL. Example: http://localhost:4040/
vi: Không thể kết nối đến Subsonic, kiểm tra URL của máy chủ. Ví dụ: http://localhost:4040/

en: Could not create the GStreamer element "%1" - make sure you have all the required GStreamer plugins installed
vi: Không thể tạo phần tử GStreamer "%1" - hãy chắc chắn là bạn đã có đủ các phần bổ trợ mà GStreamer cần

en: Could not detect an audio stream in %1
vi: Không thể nhận diện luồng âm thanh trong %1

en: Could not get details
vi: Không thể lấy chi tiết

en: Could not log in to Last.fm. Please try again.
vi: Không thể đăng nhập vào Last.fm. Hãy thử lại sau.

en: Couldn't create playlist
vi: Không thể tạo danh sách

en: Couldn't find a muxer for %1, check you have the correct GStreamer plugins installed
vi: Không tìm thấy thiết bị ghép kênh cho %1, hãy chắn chắn là bạn đã cài đặt đủ các phần bổ sung của GStreamer

en: Couldn't find an encoder for %1, check you have the correct GStreamer plugins installed
vi: Không tim thấy bộ mã hóa cho %1, hãy chắc chắn là bạn đã cài đặt đủ các phần bổ sung của GStreamer

en: Couldn't open output file %1
vi: Không thể mở tập tin %1

en: Cover Manager
vi: Quản lí ảnh bìa

en: Cover art from embedded image
vi: Ảnh bìa từ ảnh nhúng

en: Cover art loaded automatically from %1
vi: Ảnh bìa được nạp tự động từ %1

en: Cover art manually unset
vi: Bỏ thiết đặt ảnh bìa một cách thủ công

en: Cover art not set
vi: Chưa có ảnh bìa

en: Cover art set from %1
vi: Ảnh bìa được thiết lập từ %1

en: Covers from %1
vi: Ảnh bìa từ %1

en: Create a new playlist with files/URLs
vi: Tạo danh sách mới với tập tin/URL

en: Cross-fade when changing tracks automatically
vi: Tự động giảm dần âm lượng khi chuyển sang bài khác

en: Cross-fade when changing tracks manually
vi: Giảm dần âm lượng khi chuyển sang bài khác

en: Custom
vi: Tuỳ chọn

en: Custom image:
vi: Chọn ảnh:

en: Custom message settings
vi: Thiết lập tùy chọn tin nhắn

en: Custom...
vi: Tùy chọn...

en: D-Bus path
vi: Đường dẫn D-Bus

en: Database corruption detected. Please read https://github.com/clementine-player/Clementine/wiki/Database-Corruption for instructions on how to recover your database
vi: Phát hiện hỏng cơ sở dữ liệu. Hãy xem https://github.com/clementine-player/Clementine/wiki/Database-Corruption để biết trình tự khôi phục cơ sở dữ liệu của bạn

en: Date created
vi: Ngày tạo

en: Date modified
vi: Ngày chỉnh sửa

en: Days
vi: Ngày

en: De&fault
vi: &Mặc định

en: Decrease the volume by <value> percent
vi: Giảm <value>  phần trăm âm lượng

en: Decrease volume
vi: Giảm âm lượng

en: Default background image
vi: Dùng ảnh nền mặc định

en: Default device on %1
vi: Thiết bị mặc định trên %1

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Delay between visualizations
vi: Độ trễ giữa các hiệu ứng hình ảnh ảo

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete downloaded data
vi: Xóa dữ liệu đã tải về

en: Delete files
vi: Xóa các tập tin

en: Delete from device...
vi: Xóa khỏi thiết bị...

en: Delete from disk...
vi: Xóa khỏi ổ cứng...

en: Delete played episodes
vi: Xóa tập đã phát

en: Delete preset
vi: Xoá thiết lập

en: Delete smart playlist
vi: Xóa danh sách thông minh

en: Delete the original files
vi: Xóa tập tin gốc

en: Deleting files
vi: Đang xóa các tập tin

en: Depth
vi: Chiều sâu

en: Dequeue selected tracks
vi: Loại các bài đã chọn khỏi danh sách chờ

en: Dequeue track
vi: Loại bài hát khỏi d.sách chờ

en: Destination
vi: Xuất ra

en: Details...
vi: Chi tiết...

en: Device
vi: Thiết bị

en: Device Properties
vi: Thuộc tính của thiết bị

en: Device name
vi: Tên thiết bị

en: Device properties...
vi: Thuộc tính của thiết bị...

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Dialog
vi: Hộp thoại

en: Did you mean
vi: Ý bạn là

en: Digitally Imported password
vi: Mật khẩu Digitally Imported

en: Digitally Imported username
vi: Tên người dùng Digitally Imported

en: Direct internet connection
vi: Nối mạng trực tiếp

en: Directory
vi: Thư mục

en: Disable duration
vi: Tắt thời lượng

en: Disable moodbar generation
vi: Tắt khởi tạo thanh trạng thái

[ctx: Refers to a disabled notification type in Notification settings.]
en: Disabled
vi: Tắt

[ctx: Refers to search provider's status.]
en: Disabled
vi: Tắt

en: Disc
vi: Đĩa

en: Discontinuous transmission
vi: Dừng truyền tải

en: Display options
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Display the on-screen-display
vi: Hiện hộp thông báo trên màn hình

en: Do a full library rescan
vi: Quét toàn bộ thư viện

en: Do a full rescan
vi: Quét lại toàn bộ

en: Do a full rescan...
vi: Quét lại toàn bộ...

en: Do not convert any music
vi: Không chuyển đổi bất kì bản nhạc nào

en: Do not overwrite
vi: Không ghi đè

en: Don't repeat
vi: Không lặp lại

en: Don't show in various artists
vi: Không hiện trong mục nhiều nghệ sĩ

en: Don't show listened episodes
vi: Không hiện các tập đã nghe

en: Don't shuffle
vi: Không phát ngẫu nhiên

en: Don't stop!
vi: Không dừng lại!

en: Donate
vi: Quyên góp

en: Double click to open
vi: Nhấn đúp chuột để mở

en: Double clicking a song in the playlist will...
vi: Nhấn đúp chuột vào bài hát trong danh sách sẽ...

en: Double clicking a song will...
vi: Nhấn đúp chuột vào một bài hát sẽ...

en: Download %n episodes
vi: Tải về %n tập

en: Download directory
vi: Tải thư mục

en: Download episodes to
vi: Lưu các tập tải về vào

en: Download membership
vi: Tải với tư cách thành viên

en: Download new episodes automatically
vi: Tự động tải về các tập mới

en: Download queued
vi: Đợi tải về

en: Download settings
vi: Cài đặt tải về

en: Download this album
vi: Tải album này

en: Download this album...
vi: Tải album này...

en: Download this episode
vi: Tải tập này

en: Downloading (%1%)...
vi: Đang tải (%1%)...

en: Downloading Icecast directory
vi: Đang tải thư mục Icecast

en: Downloading Jamendo catalogue
vi: Đang tải mục lục Jamendo

en: Downloading Magnatune catalogue
vi: Đang tải mục lục Magnatune

en: Downloading metadata
vi: Đang tải thông tin dữ liệu

en: Drag to reposition
vi: Kéo để xác định lại vị trí

en: Duration
vi: Thời lượng

en: Dynamic mode is on
vi: Chế độ năng động đã bật

en: Dynamic random mix
vi: Hòa trộn âm thanh động ngẫu nhiên

en: Edit smart playlist...
vi: Cập nhật danh sách thông minh...

en: Edit tag "%1"...
vi: Sửa "%1"...

en: Edit tag...
vi: Cập nhật thẻ...

en: Edit tags
vi: Sửa thông tin

en: Edit track information
vi: Sửa thông tin bài hát

en: Edit track information...
vi: Sửa thông tin bài hát...

en: Edit tracks information...
vi: Sửa thông tin bài hát...

en: Edit...
vi: Cập nhật...

en: Enable Wii Remote support
vi: Bật hỗ trợ tay cầm Wii

en: Enable equalizer
vi: Bật bộ cân chỉnh âm

en: Enable shortcuts only when Clementine is focused
vi: Bật các phím tắt chỉ khi cửa sổ Clementine đang được chọn

en: Enable song metadata inline edition with click
vi: Bật sửa thông tin nhạc ngay trong danh sách

en: Enable sources below to include them in search results.  Results will be displayed in this order.
vi: Bật những nguồn tương ứng để tìm nhạc.  Kết quả được hiển thị theo thứ tự này.

en: Enable/disable Last.fm scrobbling
vi: Bật/Tắt Chuyển thông tin bài hát đến Last.fm

en: Encoding complexity
vi: Mã hóa phức tạp

en: Encoding engine quality
vi: Chất lượng engine mã hóa

en: Encoding mode
vi: Chế độ mã hóa

en: Enter a URL
vi: Nhập URL

en: Enter a URL to download a cover from the Internet:
vi: Nhập một địa chỉ để tải ảnh bìa từ internet:

en: Enter a filename for exported covers (no extension):
vi: Nhập tên tập tin cho các ảnh bìa đã xuất (không có đuôi):

en: Enter a new name for this playlist
vi: Nhập tên mới cho danh sách này

en: Enter search terms above to find music on your computer and on the internet
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm vào bên trên để tìm nhạc trong máy và trên mạng

en: Enter search terms below to find podcasts in the iTunes Store
vi: Nhập từ khóa để tìm podcast trên iTunes Store

en: Enter search terms below to find podcasts on gpodder.net
vi: Nhập từ khóa vào bên dưới để tìm podcast trên gpodder.net

en: Enter search terms here
vi: Nhập điều kiện tìm kiếm

en: Enter the URL of an internet radio stream:
vi: Nhập địa chỉ của kênh phát thanh trên internet:

en: Enter the name of the folder
vi: Nhập tên thư mục

en: Enter this IP in the App to connect to Clementine.
vi: Nhập IP này vào ứng dụng để kết nối đến Clementine.

en: Entire collection
vi: Trọn bộ sưu tập

en: Equalizer
vi: Bộ cân chỉnh âm

en: Equivalent to --log-levels *:1
vi: Tương đương với --log-levels *:1

en: Equivalent to --log-levels *:3
vi: Tương đương với --log-levels *:3

en: Error
vi: Lỗi

en: Error connecting MTP device
vi: Lỗi kết nối thiết bị MTP

en: Error copying songs
vi: Lỗi chép nhạc

en: Error deleting songs
vi: Lỗi xóa bài hát

en: Error loading %1
vi: Lỗi nạp %1

en: Error loading di.fm playlist
vi: Lỗi khi nạp danh sách di.fm

en: Error processing %1: %2
vi: Lỗi xử lý %1: %2

en: Error while loading audio CD
vi: Có lỗi xảy ra khi nạp đĩa CD

en: Ever played
vi: Chưa bao giờ được phát

en: Every 10 minutes
vi: Mỗi 10 phút

en: Every 12 hours
vi: Mỗi 12 giờ

en: Every 2 hours
vi: Mỗi 2 giờ

en: Every 20 minutes
vi: Mỗi 20 phút

en: Every 30 minutes
vi: Mỗi 30 phút

en: Every 6 hours
vi: Mỗi 6 giờ

en: Every hour
vi: Mỗi giờ

en: Except between tracks on the same album or in the same CUE sheet
vi: Ngoại trừ giữa các bài hát trong album tương tự hoặc trong danh sách CUE tương tự

en: Existing covers
vi: Ảnh bìa có sẵn

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Expires on %1
vi: Hết hạn vào %1

en: Export Covers
vi: Xuất ảnh bìa

en: Export covers
vi: Xuất ảnh bìa

en: Export downloaded covers
vi: Xuất các ảnh bìa đã tải

en: Export embedded covers
vi: Xuất các ảnh bìa trong tập tin

en: Export finished
vi: Đã xuất xong

en: Exported %1 covers out of %2 (%3 skipped)
vi: Đã xuất %1 trên %2 ảnh bìa (đã bỏ qua %3)

en: Fade out on pause / fade in on resume
vi: Giảm tiếng khi dừng / tăng tiếng khi tiếp tục

en: Fade out when stopping a track
vi: Giảm dần âm lượng khi dừng một bài hát

en: Fading
vi: Giảm dần âm lượng

en: Fading duration
vi: Thời gian giảm dần âm lượng

en: Failed reading CD drive
vi: Không đọc được ổ đĩa CD

en: Failed to fetch directory
vi: Lỗi tải thư mục

en: Failed to fetch podcasts
vi: Lỗi lấy podcast

en: Failed to load podcast
vi: Lỗi nạp podcast

en: Failed to parse the XML for this RSS feed
vi: Lỗi phân tích XML cho nguồn tin RSS

en: Failed to write new auto-tags to '%1'
vi: Ghi thông tin thẻ tự động vào '%1' thất bại

en: Fast
vi: Nhanh

en: Favourite tracks
vi: Bài hát yêu thích

en: Fetch Missing Covers
vi: Tải các ảnh bìa còn thiếu

en: Fetch automatically
vi: Tự động tải

en: Fetch completed
vi: Đã tải xong

en: Fetching Subsonic library
vi: Đang tải thư viện Subsonic

en: Fetching cover error
vi: Lỗi khi tải ảnh bìa

en: File extension
vi: Phần mở rộng tập tin

en: File formats
vi: Định dạng tập tin

en: File name
vi: Tên tập tin

en: File name (without path)
vi: Tên tập tin (không có đường dẫn)

en: File paths
vi: Đường dẫn tập tin

en: File size
vi: Dung lượng

en: File type
vi: Loại tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Files
vi: Tập tin

en: Files to transcode
vi: Tập tin để chuyển mã

en: Find songs in your library that match the criteria you specify.
vi: Tìm bài hát trong thư viện của bạn phù hợp với tiêu chuẩn mà bạn chỉ định.

en: Fingerprinting song
vi: Đang lấy thông tin bài hát

en: Finish
vi: Hoàn tất

en: First level
vi: Mức độ đầu

en: Fit cover to width
vi: Hiện ảnh bìa vừa chiều rộng

en: Font size
vi: Kích cỡ phông chữ

en: Force mono encoding
vi: Buộc mã hóa đơn kênh

en: Forget device
vi: Quên thiết bị

en: Forgetting a device will remove it from this list and Clementine will have to rescan all the songs again next time you connect it.
vi: Chọn Quên thiết bị sẽ xóa tên nó khỏi danh sách này và Clementine sẽ phải quét lại tất cả nhạc khi bạn kết nối lại.

en: Form
vi: Biểu mẫu

en: Format
vi: Định dạng

en: Framerate
vi: Tần số khung hình

en: Frames per buffer
vi: Số khung mỗi lần tạo bộ đệm

en: Ge&nre
vi: &Thể loại

en: General
vi: Tổng quát

en: General settings
vi: Thiết lập chung

en: Genre
vi: Thể loại

en: Getting channels
vi: Đang tải các kênh

en: Getting streams
vi: Đang tải các luồng

en: Give it a name:
vi: Đặt tên:

en: Go
vi: Đi

en: Go to next playlist tab
vi: Đến tab danh sách tiếp theo

en: Go to previous playlist tab
vi: Trở về tab danh sách trước

en: Got %1 covers out of %2 (%3 failed)
vi: Đã tải %1 ảnh bìa trong số %2 (thất bại %3)

en: Grey out non existent songs in my playlists
vi: Loại bỏ những bài hát không tồn tại khỏi các danh sách

en: Group Library by...
vi: Nhóm Thư viện theo...

en: Group by
vi: Nhóm theo

en: Group by Album
vi: Nhóm theo Album

en: Group by Album artist/Album
vi: Nhóm lại theo nghệ sĩ/Album

en: Group by Artist
vi: Nhóm theo Nghệ sĩ

en: Group by Artist/Album
vi: Nhóm theo Nghệ sĩ/Album

en: Group by Artist/Year - Album
vi: Nhóm theo Nghệ sĩ/Năm - Album

en: Group by Genre/Album
vi: Nhóm theo Thể loại/Album

en: Group by Genre/Artist/Album
vi: Nhóm theo Thể loại/Nghệ sĩ/Album

en: Grouping
vi: Nhóm

en: Grouping Name
vi: Tên nhóm

en: Grouping name:
vi: Tên nhóm:

en: HTML page did not contain any RSS feeds
vi: Trang HTML không chứa nguồn tin RSS

en: HTTP proxy
vi: Proxy HTTP

en: Hardware information
vi: Thông tin phần cứng

en: Hardware information is only available while the device is connected.
vi: Chỉ xem được thông tin phần cứng khi đã kết nối thiết bị.

en: High
vi: Cao

en: High (%1 fps)
vi: Cao (%1 fps)

en: High (1024x1024)
vi: Cao (1024x1024)

en: Host not found, check server URL. Example: http://localhost:4040/
vi: Không tìm thấy máy chủ, kiểm tra lại URL. Ví dụ: http://localhost:4040/

en: Hours
vi: Giờ

en: I don't have a Magnatune account
vi: Không có tài khoản Magnatune

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icons on top
vi: Biểu tượng trên cùng

en: Identifying song
vi: Đang nhận diện bài hát

en: If activated, clicking a selected song in the playlist view will let you edit the tag value directly
vi: Nếu bật, bạn có thể sửa thông tin bài hát trực tiếp bằng cách nhấn vào bài đã chọn trong danh sách

en: If you continue, this device will work slowly and songs copied to it may not work.
vi: Nếu bạn tiếp tục, thiết bị này sẽ hoạt động chậm lại và các bài hát đã chép có thể sẽ không phát được.

en: If you know the URL of a podcast, enter it below and press Go.
vi: Nếu bạn biết URL của một podcast, nhập nó vào bên dưới và nhấn Đi.

en: Ignore "The" in artist names
vi: Bỏ qua "The" trong phần tên nghệ sĩ

en: Images (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.gif *.xpm *.pbm *.pgm *.ppm *.xbm)
vi: Hình ảnh (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.gif *.xpm *.pbm *.pgm *.ppm *.xbm)

en: Images (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.xpm *.pbm *.ppm *.xbm)
vi: Hình ảnh (*.png *.jpg *.jpeg *.bmp *.xpm *.pbm *.ppm *.xbm)

en: In %1 days
vi: Trong %1 ngày

en: In %1 weeks
vi: Trong %1 tuần

en: In dynamic mode new tracks will be chosen and added to the playlist every time a song finishes.
vi: Trong chế độ năng động, các bài hát mới sẽ được chọn và thêm vào danh sách mỗi khi một bài hát được phát xong.

en: Include album art in the notification
vi: Kèm theo ảnh bìa trong thông báo

en: Include all songs
vi: Bao gồm tất cả bài hát

en: Incomplete configuration, please ensure all fields are populated.
vi: Chưa cấu hình xong, hãy điền vào tất cả các trường.

en: Increase the volume by <value> percent
vi: Tăng <value>  phần trăm âm lượng

en: Increase volume
vi: Tăng âm lượng

en: Indexing %1
vi: Đang đánh chỉ mục %1

en: Information
vi: Thông tin

en: Input options
vi: Tùy chọn nhập liệu

en: Insert...
vi: Nhập...

en: Integrity check
vi: Kiểm tra tính toàn vẹn

[ctx: Global search settings dialog title.]
en: Internet services
vi: Dịch vụ Internet

en: Intro tracks
vi: Giới thiệu bài hát

en: Invalid API key
vi: Khóa API không hợp lệ

en: Invalid URL
vi: URL không hợp lệ

en: Invalid format
vi: Định dạng không hợp lệ

en: Invalid method
vi: Phương thức không hợp lệ

en: Invalid parameters
vi: Tham số không hợp lệ

en: Invalid resource specified
vi: Nguồn được xác lập không hợp lệ

en: Invalid service
vi: Dịch vụ không hợp lệ

en: Invalid session key
vi: Khoá phiên chạy không hợp lệ

en: Invert Selection
vi: Đảo ngược lựa chọn

en: Jamendo Most Listened Tracks
vi: Những bài hát được nghe nhiều nhất trên Jamendo

en: Jamendo Top Tracks
vi: Những bài hát đầu bảng trên Jamendo

en: Jamendo Top Tracks of the Month
vi: Những bài hát đầu bảng trong tháng trên Jamendo

en: Jamendo Top Tracks of the Week
vi: Những bài hát đầu bảng trong tuần trên Jamendo

en: Jamendo database
vi: Cơ sở dữ liệu Jamendo

en: Jump to previous song right away
vi: Nhảy ngay tới bài trước

en: Jump to the currently playing track
vi: Chọn bài đang được phát

en: Keep buttons for %1 second...
vi: Giữ nút trong %1 giây...

en: Keep buttons for %1 seconds...
vi: Giữ nút trong %1 giây...

en: Keep running in the background when the window is closed
vi: Chạy nền khi đã đóng cửa sổ chính

en: Keep the original files
vi: Giữ nguyên tập tin gốc

[ctx: Label for buton to enable/disable kittens in the now playing widget]
en: Kittens
vi: Mèo con

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Large album cover
vi: Ảnh bìa lớn

en: Large album cover (details below)
vi: Ảnh lớn (hiện thông tin phía dưới)

en: Large album cover (no details)
vi: Ảnh lớn (không có thông tin)

en: Large sidebar
vi: Thanh bên cỡ lớn

en: Last played
vi: Lần phát cuối

[ctx: A playlist's tag.]
en: Last played
vi: Lần phát cuối

en: Last.fm Authentication
vi: Xác thực Last.fm

en: Last.fm is currently busy, please try again in a few minutes
vi: Last.fm hiện đang bận, vui lòng thử lại sau vài phút

en: Last.fm play counts
vi: Số lần phát trên Last.fm

en: Last.fm tags
vi: Các thẻ trên Last.fm

en: Least favourite tracks
vi: Những bài hát ít được yêu thích nhất

en: Left
vi: Trái

en: Length
vi: Thời lượng

en: Library
vi: Thư viện

en: Library advanced grouping
vi: Nhóm thư viện nâng cao

en: Library rescan notice
vi: Chú ý quét lại thư viện

en: Library search
vi: Tìm trong thư viện

en: Limits
vi: Giới hạn

en: Load
vi: Nạp

en: Load cover from URL
vi: Nạp ảnh bìa từ URL

en: Load cover from URL...
vi: Nạp ảnh bìa từ URL...

en: Load cover from disk
vi: Nạp ảnh bìa từ đĩa

en: Load cover from disk...
vi: Nạp ảnh bìa từ đĩa...

en: Load playlist
vi: Mở danh sách

en: Load playlist...
vi: Mở danh sách...

en: Loading MTP device
vi: Đang nạp thiết bị MTP

en: Loading iPod database
vi: Đang nạp cơ sở dữ liệu iPod

en: Loading smart playlist
vi: Đang nạp danh sách thông minh

en: Loading songs
vi: Đang nạp bài hát

en: Loading stream
vi: Đang nạp luồng dữ liệu

en: Loading tracks
vi: Đang nạp bài hát

en: Loading tracks info
vi: Đang nạp thông tin bài hát

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Loads files/URLs, replacing current playlist
vi: Mở tập tin/URL, thay thế danh sách hiện tại

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Login failed
vi: Đăng nhập thất bại

en: Long term prediction profile (LTP)
vi: Hồ sơ dự báo lâu dài (LTP)

en: Love
vi: Yêu thích

en: Love (Last.fm scrobbling)
vi: Thích (Last.fm)

en: Low (%1 fps)
vi: Thấp (%1 fps)

en: Low (256x256)
vi: Thấp (256x256)

en: Low complexity profile (LC)
vi: Hồ sơ ít phức tạp (LC)

en: Lyrics
vi: Lời bài hát

en: Lyrics from %1
vi: Lời bài hát từ %1

en: Lyrics from the tag
vi: Lời bài hát từ thẻ

en: Magnatune Download
vi: Tải về Magnatune

en: Magnatune download finished
vi: Hoàn tất tải về Magnatune

en: Main profile (MAIN)
vi: Hồ sơ chính (MAIN)

en: Malformed response
vi: Phản hồi có vẻ xấu

en: Manual proxy configuration
vi: Cấu hình proxy thủ công

en: Manually
vi: Thủ công

en: Manufacturer
vi: Nhà sản xuất

en: Mark as listened
vi: Đánh dấu là đã nghe

en: Mark as new
vi: Đánh dấu mới

en: Match every search term (AND)
vi: Tất cả các điều kiện đều khớp (AND)

en: Match one or more search terms (OR)
vi: Một hay nhiều điều kiện khớp (OR)

en: Maximum bitrate
vi: Bitrate tối đa

en: Medium (%1 fps)
vi: Trung bình (%1 fps)

en: Medium (512x512)
vi: Trung bình (512x512)

en: Membership type
vi: Kiểu thành viên

en: Minimum bitrate
vi: Bitrate tối thiểu

en: Missing projectM presets
vi: Thiếu thiết đặt projectM

en: Monitor the library for changes
vi: Giám sát các thay đổi trong thư viện

en: Mono playback
vi: Phát đơn kênh

en: Months
vi: Tháng

en: Mood
vi: Sắc thái

en: Moodbar style
vi: Kiểu thanh sắc thái

en: Moodbars
vi: Thanh sắc thái

en: Most played
vi: Phát nhiều nhất

en: Mount point
vi: Điểm gắn

en: Mount points
vi: Các điểm gắn

en: Move down
vi: Chuyển xuống

en: Move to library...
vi: Dời vào thư viện...

en: Move up
vi: Chuyển lên

en: Music
vi: Nhạc

en: Music Library
vi: Thư viện nhạc

en: Mute
vi: Tắt âm

en: Name
vi: Hành động

[ctx: Category label]
en: Name
vi: Tên

en: Naming options
vi: Tùy chọn đặt tên

en: Narrow band (NB)
vi: Băng hẹp (NB)

en: Network Proxy
vi: Proxy

en: Network Remote
vi: Điều khiển qua mạng

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: Never played
vi: Chưa bao giờ phát

en: Never start playing
vi: Không phát nhạc

en: New folder
vi: Thư mục mới

en: New playlist
vi: Tạo danh sách mới

en: New smart playlist...
vi: Tạo danh sách thông minh...

en: New songs
vi: Bài hát mới

en: New tracks will be added automatically.
vi: Những bài hát mới sẽ được tự động thêm vào.

en: Newest tracks
vi: Những bài mới nhất

en: Next
vi: Tiếp theo

en: Next track
vi: Phát bài tiếp theo

en: Next week
vi: Tuần sau

en: No analyzer
vi: Không phân tích

en: No background image
vi: Không dùng ảnh nền

en: No covers to export.
vi: Không có ảnh bìa để xuất.

en: No long blocks
vi: Các khối không dài

en: No matches found.  Clear the search box to show the whole playlist again.
vi: Không có kết quả nào trùng khớp. Xóa nội dung trong ô tìm kiếm để hiện danh sách trở lại.

en: No short blocks
vi: Các khối ngắn

en: None
vi: Không

en: None of the selected songs were suitable for copying to a device
vi: Không bài hát nào phù hợp để chép qua thiết bị

en: Normal
vi: Bình thường

en: Normal block type
vi: Kiểu khối bình thường

en: Not available while using a dynamic playlist
vi: Không khả thi khi dùng danh sách năng động

en: Not connected
vi: Chưa kết nối

en: Not enough content
vi: Không đủ nội dung

en: Not enough fans
vi: Chưa đủ người hâm mộ

en: Not enough members
vi: Chưa đủ thành viên

en: Not enough neighbors
vi: Chưa đủ những người lân cận

en: Not logged in
vi: Chưa đăng nhập

en: Not mounted - double click to mount
vi: Chưa gắn kết - nhấp đúp chuột để gắn kết

en: Notification type
vi: Thông báo

en: Notifications
vi: Thông báo

en: Now Playing
vi: Đang phát

en: Number of episodes to show
vi: Số tập được hiển thị

en: OSD Preview
vi: Xem trước hộp thông báo

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: Only accept connections from clients within the ip ranges:
    10.x.x.x
    172.16.0.0 - 172.31.255.255
    192.168.x.x
vi: Chỉ chấp nhận kết nối từ máy khách có ip trong các khoảng:
    10.x.x.x
    172.16.0.0 - 172.31.255.255
    192.168.x.x

en: Only allow connections from the local network
vi: Chỉ cho kết nối trong mạng nội bộ

en: Only show the first
vi: Hiện số bài hát đầu tiên

en: Opacity
vi: Độ mờ

en: Open %1 in browser
vi: Mở %1 bằng trình duyệt

en: Open &audio CD...
vi: Mở đĩa &CD...

en: Open OPML file
vi: Mở tập tin OPML

en: Open OPML file...
vi: Mở tập tin OPML...

en: Open a directory to import music from
vi: Mở một thư mục để thêm nhạc

en: Open device
vi: Mở thiết bị

en: Open file...
vi: Mở tập tin...

en: Open in Google Drive
vi: Mở trong Google Drive

en: Open in new playlist
vi: Mở trong danh sách mới

[ctx: Refers to behavior settings in Clementine settings page.]
en: Open in new playlist
vi: Mở trong danh sách mới

en: Open in your browser
vi: Mở bằng trình duyệt

en: Open...
vi: Mở...

en: Operation failed
vi: Thao tác thất bại

en: Optimize for bitrate
vi: Tối ưu cho bitrate

en: Optimize for quality
vi: Tối ưu cho chất lượng

en: Options...
vi: Tuỳ chọn...

en: Organise Files
vi: Sao chép tập tin

en: Organise files...
vi: Sao chép tập tin...

en: Organising files
vi: Tổ chức tập tin

en: Original tags
vi: Thẻ gốc

en: Original year
vi: Năm gốc

en: Original year - Album
vi: Năm gốc - Album

en: Original year tag support
vi: Hỗ trợ thẻ thông tin về năm gốc

en: Other
vi: Khác

en: Other options
vi: Các tuỳ chọn khác

en: Output
vi: Ngõ ra

en: Output device
vi: Thiết bị xuất

en: Output options
vi: Tùy chọn xuất

en: Overwrite all
vi: Ghi đè tất cả

en: Overwrite existing files
vi: Ghi đè tập tin đã tồn tại

en: Overwrite smaller ones only
vi: Chỉ ghi đè ảnh nhỏ hơn

en: Owner
vi: Sở hữu

en: Parsing Jamendo catalogue
vi: Đang phân tích mục lục Jamendo

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Pause
vi: Tạm dừng

en: Pause playback
vi: Tạm dừng phát

en: Paused
vi: Đã tạm dừng

en: Performer
vi: Biểu diễn

en: Pixel
vi: Điểm ảnh

en: Plain sidebar
vi: Thanh bên đơn giản

en: Play
vi: Phát

en: Play count
vi: Số lần phát

en: Play if stopped, pause if playing
vi: Phát nếu như đang dừng, tạm dừng nếu như đang phát

en: Play if there is nothing already playing
vi: Phát nhạc nếu không có bài khác đang phát

en: Play the <n>th track in the playlist
vi: Phát bài hát thứ <n> trong danh sách

en: Play/Pause
vi: Phát/Tạm dừng

en: Playback
vi: Phát nhạc

en: Player options
vi: Tùy chỉnh phát nhạc

en: Playlist
vi: Danh sách

en: Playlist finished
vi: Kết thúc danh sách

en: Playlist options
vi: Tùy chọn danh sách

en: Playlist type
vi: Loại danh sách

en: Playlists
vi: Danh sách

en: Please close your browser and return to Clementine.
vi: Hãy đóng trình duyệt và trở lại Clementine.

en: Podcasts
vi: Podcast

en: Popup duration
vi: Thời gian xuất hiện

en: Port
vi: Cổng

en: Preference
vi: Tùy chỉnh

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Preferences...
vi: Tùy chỉnh...

en: Preferred album art filenames (comma separated)
vi: Tìm ảnh bìa với tên tập tin có chứa các từ sau (phân cách bằng dấu phẩy)

en: Preferred audio format
vi: Định dạng âm thanh được ưu tiên

en: Preferred format
vi: Định dạng được ưu tiên

en: Premium audio type
vi: Âm cao cấp

en: Preset:
vi: Thể loại:

en: Press a button combination to use for
vi: Ấn tổ hợp phím để

en: Press a key
vi: Ấn một phím

en: Press a key combination to use for %1...
vi: Bấm tổ hợp phím để %1...

en: Pressing "Previous" in player will...
vi: Ấn "Trước" trong chương trình sẽ...

en: Pretty OSD options
vi: Tùy chọn hộp thông báo

en: Preview
vi: Xem trước

en: Previous
vi: Trước

en: Previous track
vi: Phát bài trước

en: Print out version information
vi: Hiển thị thông tin phiên bản

en: Profile
vi: Hồ sơ

en: Progress
vi: Tiến độ

[ctx: Category label]
en: Progress
vi: Tiến độ

en: Push Wiiremote button
vi: Ấn vào nút tay cầm Wii

en: Put songs in a random order
vi: Sắp xếp ngẫu nhiên các bài hát

[ctx: Sound quality]
en: Quality
vi: Chất lượng

[ctx: Visualisation quality]
en: Quality
vi: Chất lượng

en: Querying device...
vi: Truy vấn thiết bị...

en: Queue Manager
vi: Quản lý danh sách chờ

en: Queue selected tracks
vi: Chờ phát những bài đã chọn

en: Queue track
vi: Chờ phát sau

en: Radio (equal loudness for all tracks)
vi: Phát thanh (âm thanh bằng nhau cho mọi bài hát)

[ctx: Label for button to enable/disable rain background sound.]
en: Rain
vi: Mưa

en: Random visualization
vi: Hiệu ứng hình ảnh ảo ngẫu nhiên

en: Rate the current song 0 stars
vi: Đánh giá 0 sao cho bài hiện tại

en: Rate the current song 1 star
vi: Đánh giá 1 sao cho bài hiện tại

en: Rate the current song 2 stars
vi: Đánh giá 2 sao cho bài hiện tại

en: Rate the current song 3 stars
vi: Đánh giá 3 sao cho bài hiện tại

en: Rate the current song 4 stars
vi: Đánh giá 4 sao cho bài hiện tại

en: Rate the current song 5 stars
vi: Đánh giá 5 sao cho bài hiện tại

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Really cancel?
vi: Thực sự hủy bỏ?

en: Redirect limit exceeded, verify server configuration.
vi: Đã vượt số lượng chuyển hướng, hãy kiểm tra cấu hình máy chủ.

en: Refresh catalogue
vi: Cập nhật mục lục

en: Refresh channels
vi: Cập nhật kênh

en: Refresh station list
vi: Cập nhật danh sách đài

en: Refresh streams
vi: Cập nhật các luồng

en: Relative
vi: Đường dẫn tương đối

en: Remember Wii remote swing
vi: Ghi nhớ dao động của tay cầm Wii

en: Remember my choice
vi: Nhớ lựa chọn của tôi

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: Remove action
vi: Loại bỏ hành động

en: Remove current song from playlist
vi: Loại bỏ bài hát hiện tại khỏi danh sách

en: Remove duplicates from playlist
vi: Loại bỏ mục trùng nhau khỏi d.sách

en: Remove folder
vi: Loại bỏ thư mục

en: Remove from playlist
vi: Loại bỏ khỏi danh sách

en: Remove playlist
vi: Loại bỏ danh sách

en: Remove playlists
vi: Loại bỏ danh sách

en: Remove unavailable tracks from playlist
vi: Xoá các bài không phát được khỏi danh sách

en: Rename playlist
vi: Đổi tên danh sách

en: Rename playlist...
vi: Đổi tên danh sách...

en: Renumber tracks in this order...
vi: Đánh số lại các bài hát theo thứ tự này...

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Repeat album
vi: Lặp lại album

en: Repeat playlist
vi: Lặp lại danh sách

en: Repeat track
vi: Lặp lại bài hát

en: Replace current playlist
vi: Thay thế danh sách hiện tại

en: Replace the playlist
vi: Thay thế danh sách

en: Replaces spaces with underscores
vi: Thay thế những khoảng trắng bằng dấu gạch dưới

en: Replay Gain
vi: Tăng thêm âm lượng

en: Replay Gain mode
vi: Chế độ Replay Gain

en: Repopulate
vi: Phục hồi số lượng

en: Require authentication code
vi: Cần có mã xác thực

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Reset play counts
vi: Thiết lập lại bộ đếm số lần phát

en: Restart song, then jump to previous if pressed again
vi: Nghe lại bài hát, lùi lại bài trước nếu nhấn tiếp

en: Restart the track, or play the previous track if within 8 seconds of start.
vi: Nghe lại bài hát, nếu bài đang nghe chưa được 8 giây thì phát bài trước đó.

en: Restrict to ASCII characters
vi: Phải dùng kí tự mã ASCII

en: Resume playback on start
vi: Tiếp tục phát nhạc khi khởi động

en: Return to Clementine
vi: Trở lại Clementine

en: Right
vi: Phải

en: Rip CD
vi: Chép CD

en: Rip audio CD
vi: Chép CD nhạc

en: Run
vi: Chạy

en: Safely remove device
vi: Tháo gỡ thiết bị an toàn

en: Safely remove the device after copying
vi: Tháo gỡ thiết bị an toàn sau khi sao chép

en: Sample rate
vi: Tần số âm

en: Samplerate
vi: Tần số âm thanh

en: Save .mood files in your music library
vi: Lưu tập tin .mood trong thư viện nhạc

en: Save album cover
vi: Lưu ảnh bìa album

en: Save cover to disk...
vi: Lưu lại ảnh bìa...

en: Save current grouping
vi: Lưu nhóm hiện tại

en: Save image
vi: Lưu ảnh

[ctx: Save playlist menu action.]
en: Save playlist
vi: Lưu danh sách

[ctx: Title of the playlist save dialog.]
en: Save playlist
vi: Lưu danh sách

en: Save playlist...
vi: Lưu danh sách...

en: Save preset
vi: Lưu thiết lập

en: Save ratings in file tags when possible
vi: Lưu đánh giá vào tập tin khi có thể

en: Save statistics in file tags when possible
vi: Lưu thống kê vào tập tin khi có thể

en: Save this stream in the Internet tab
vi: Lưu luồng dữ liệu này trong thẻ Internet

en: Saving songs statistics into songs files
vi: Ghi thông tin bài hát vào tập tin bài hát

en: Saving tracks
vi: Đang lưu các bài hát

en: Scalable sampling rate profile (SSR)
vi: Hồ sơ tỉ lệ mẫu có thể mở rộng (SSR)

en: Score
vi: Điểm

en: Scrobble tracks that I listen to
vi: Tự động gửi tên các bài hát tôi nghe

en: Scroll over icon to change track
vi: Cuộn chuột trên biểu tượng để chuyển bài

en: Search
vi: Tìm kiếm

[ctx: Global search settings dialog title.]
en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Icecast stations
vi: Tìm trên Icecast

en: Search Jamendo
vi: Tìm trên Jamendo

en: Search Magnatune
vi: Tìm trên Magnatune

en: Search Subsonic
vi: Tìm trên Subsonic

en: Search automatically
vi: Tìm kiếm tự động

en: Search for album
vi: Tìm album

en: Search for album covers...
vi: Tìm ảnh bìa...

en: Search for anything
vi: Tìm tất cả

en: Search for artist
vi: Tìm nghệ sĩ

en: Search for this
vi: Tìm cái này

en: Search gpodder.net
vi: Tìm trên gpodder.net

en: Search iTunes
vi: Tìm trên iTunes

en: Search mode
vi: Chế độ tìm kiếm

en: Search options
vi: Tùy chỉnh tìm kiếm

en: Search terms
vi: Điều kiện tìm kiếm

en: Second level
vi: Mức độ hai

en: Seek backward
vi: Lùi về sau

en: Seek forward
vi: Tiến về trước

en: Seek the currently playing track by a relative amount
vi: Tua đến khoảng tương đối trong bài đang phát

en: Seek the currently playing track to an absolute position
vi: Tua đến vị trí chính xác trong bài đang phát

en: Seeking using a keyboard shortcut or mouse wheel
vi: Tua bài bằng phím tắt hoặc nút cuộn chuột

en: Select All
vi: Chọn hết

en: Select None
vi: Bỏ chọn hết

en: Select background color:
vi: Chọn màu nền:

en: Select background image
vi: Chọn ảnh nền

en: Select best possible match
vi: Chọn mục khớp nhiều nhất

en: Select foreground color:
vi: Chọn màu lớp trên:

en: Select visualizations
vi: Chọn hiệu ứng hình ảnh ảo

en: Select visualizations...
vi: Chọn hiệu ứng hình ảnh ảo...

en: Select...
vi: Chọn...

en: Serial number
vi: Số sê-ri

en: Server
vi: Máy chủ

en: Server URL
vi: URL máy chủ

en: Server details
vi: Chi tiết máy chủ

en: Service offline
vi: Dịch vụ ngoại tuyến

en: Set %1 to "%2"...
vi: Thiết lập %1 sang "%2"...

en: Set the volume to <value> percent
vi: Đặt âm lượng ở mức <value> phần trăm

en: Set value for all selected tracks...
vi: Đặt giá trị cho tất cả những bài được chọn...

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Shortcut
vi: Phím tắt

en: Shortcut for %1
vi: Phím tắt để %1

en: Shortcut for %1 already exists
vi: Đã có phím tắt để %1

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show OSD
vi: Hiện hộp thông báo

en: Show a glowing animation on the current track
vi: Hiện hiệu ứng làm nổi bật bài hát hiện tại

en: Show a moodbar in the track progress bar
vi: Hiện thanh sắc thái đè lên thanh thời gian

en: Show a native desktop notification
vi: Hiện hộp thông báo

en: Show a notification when I change the repeat/shuffle mode
vi: Hiện thông báo khi thay đổi chế độ lặp lại/phát ngẫu nhiên

en: Show a notification when I change the volume
vi: Hiện thông báo khi thay đổi âm lượng

en: Show a notification when I pause playback
vi: Hiện thông báo khi dừng nhạc

en: Show a popup from the system tray
vi: Hiện một thông báo nhỏ dưới khay hệ thống

en: Show a pretty OSD
vi: Tùy chỉnh thông báo

en: Show above status bar
vi: Hiện phía trên thanh trạng thái

en: Show all songs
vi: Hiện tất cả bài hát

en: Show all the songs
vi: Hiện tất cả bài hát

en: Show cover art in library
vi: Hiện ảnh bìa trong thư viện

en: Show dividers
vi: Hiện đường phân cách

en: Show fullsize...
vi: Hiện với kích thước gốc...

en: Show in file browser...
vi: Mở thư mục lưu...

en: Show in library...
vi: Hiện trong thư viện...

en: Show in various artists
vi: Hiện trong mục nhiều nghệ sĩ

en: Show moodbar
vi: Hiện thanh sắc thái

en: Show only duplicates
vi: Chỉ hiện những mục bị trùng

en: Show only untagged
vi: Chỉ hiện những mục không được gán thẻ

en: Show search suggestions
vi: Hiện đề nghị tìm kiếm

en: Show the "love" button
vi: Hiện nút "thích"

en: Show the scrobble button in the main window
vi: Hiện nút chuyển thông tin trong cửa sổ chính

en: Show tray icon
vi: Hiện biểu tượng dưới khay hệ thống

en: Show which sources are enabled and disabled
vi: Hiện những nguồn đã được bật và tắt

en: Show/Hide
vi: Hiện/Ẩn

en: Shuffle
vi: Phát ngẫu nhiên

en: Shuffle albums
vi: Phát ngẫu nhiên album

en: Shuffle all
vi: Phát ngẫu nhiên tất cả

en: Shuffle playlist
vi: Phát ngẫu nhiên danh sách

en: Shuffle tracks in this album
vi: Phát ngẫu nhiên trong album này

en: Sign in
vi: Đăng nhập

en: Sign out
vi: Đăng xuất

en: Signing in...
vi: Đang đăng nhập...

en: Size
vi: Kích thước

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Skip backwards in playlist
vi: Không cho lùi lại trong danh sách

en: Skip count
vi: Không đếm

en: Skip forwards in playlist
vi: Không cho chuyển bài trong danh sách

en: Skip selected tracks
vi: Bỏ qua các bài đã chọn

en: Skip track
vi: Bỏ qua bài hát

en: Small album cover
vi: Ảnh bìa nhỏ

en: Small sidebar
vi: Thanh bên nhỏ

en: Smart playlist
vi: Danh sách thông minh

en: Smart playlists
vi: Danh sách thông minh

en: Song Information
vi: Thông tin bài hát

en: Song info
vi: Bài hát

en: Sorry
vi: Rất tiếc

en: Sort by genre (alphabetically)
vi: Sắp xếp theo thể loại (theo thứ tự abc)

en: Sort by genre (by popularity)
vi: Sắp xếp theo thể loại (theo mức độ phổ biến)

en: Sort by station name
vi: Sắp xếp dựa theo tên đài

en: Sort songs by
vi: Sắp xếp bài hát theo

en: Sorting
vi: Sắp xếp

en: Source
vi: Nguồn

en: Sources
vi: Nguồn

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Start ripping
vi: Bắt đầu sao chép

en: Start the playlist currently playing
vi: Bắt đầu danh sách đang phát

en: Start transcoding
vi: Bắt đầu chuyển mã

en: Starting %1
vi: Bắt đầu %1

en: Starting...
vi: Đang bắt đầu...

en: Stop
vi: Dừng

en: Stop after
vi: Dừng lại sau khi

en: Stop after each track
vi: Dừng lại sau mỗi bài

en: Stop after every track
vi: Dừng lại sau mỗi bài

en: Stop after this track
vi: Dừng sau khi phát xong bài này

en: Stop playback
vi: Dừng lại

en: Stop playback after current track
vi: Dừng sau khi phát xong bài này

en: Stop playing after current track
vi: Dừng khi phát xong bài hiện tại

en: Stop playing after track: %1
vi: Dừng lại sau bài: %1

en: Stopped
vi: Đã dừng

en: Stream
vi: Truyền tải

en: Streaming from a Subsonic server requires a valid server license after the 30-day trial period.
vi: Cần giấy phép hợp lệ để tải nhạc từ Subsonic sau 30 ngày dùng thử.

en: Streaming membership
vi: Truyền tải thông tin thành viên

en: Subscribers
vi: Người đăng kí

en: Success!
vi: Thành công!

en: Successfully written %1
vi: Đã ghi vào %1

en: Suggested tags
vi: Thẻ được đề nghị

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Super high (%1 fps)
vi: Rất cao (%1 fps)

en: Super high (2048x2048)
vi: Rất lớn (2048x2048)

en: Supported formats
vi: Các định dạng được hỗ trợ

en: Synchronize statistics to files now
vi: Đồng bộ thống kê vào tập tin ngay

en: System colors
vi: Màu hệ thống

en: Tabs on top
vi: Các thẻ ở phía trên

en: Tag fetcher
vi: Trình tải thẻ

en: Target bitrate
vi: Bitrate mục tiêu

en: Text options
vi: Tùy chỉnh văn bản

en: Thanks to
vi: Xin gửi lời cám ơn đến

en: The "%1" command could not be started.
vi: Không thể bắt đầu lệnh "%1".

en: The album cover of the currently playing song
vi: Ảnh bìa của bài hát hiện tại

en: The directory %1 is not valid
vi: Thư mục %1 không hợp lệ

en: The second value must be greater than the first one!
vi: Giá trị thứ hai phải lớn hơn giá trị thứ nhất!

en: The site you requested does not exist!
vi: Trang bạn đã yêu cầu không tồn tại!

en: The site you requested is not an image!
vi: Trang bạn đã yêu cầu không phải là một tấm ảnh!

en: The trial period for the Subsonic server is over. Please donate to get a license key. Visit subsonic.org for details.
vi: Thời hạn dùng thử Subsonic đã hết. Hãy nộp phí để nhận giấy phép. Xem thêm chi tiết tại subsonic.org

en: The version of Clementine you've just updated to requires a full library rescan because of the new features listed below:
vi: Phiên bản Clementine bạn vừa cập nhật yêu cầu quét thư viện bởi các tính năng mới được liệt kê bên dưới:

en: There are other songs in this album
vi: Có bài khác trong album này

en: There was a problem communicating with gpodder.net
vi: Có một vấn đề khi giao tiếp với gpodder.net

en: There was a problem fetching the metadata from Magnatune
vi: Có vấn đề khi lấy thông tin từ Magnatune

en: There was a problem parsing the response from the iTunes Store
vi: Có vấn đề khi phân tích phản hồi từ iTunes Store

en: There were problems copying some songs.  The following files could not be copied:
vi: Có vấn đề khi đang sao chép một số bài hát. Không thể sao chép các tập tin sau đây:

en: There were problems deleting some songs.  The following files could not be deleted:
vi: Có vấn đề khi xóa một số bài hát. Không thể xóa các tập tin sau đây:

en: These files will be deleted from the device, are you sure you want to continue?
vi: Các tập tin này sẽ bị xóa khỏi thiết bị, bạn có muốn tiếp tục?

en: These files will be permanently deleted from disk, are you sure you want to continue?
vi: Những tập tin này sẽ bị xóa khỏi đĩa cứng vĩnh viễn, bạn có chắc chắn muốn tiếp tục không?

en: These folders will be scanned for music to make up your library
vi: Các thư mục này sẽ được quét để thêm nhạc vào thư viện

en: These settings are used in the "Transcode Music" dialog, and when converting music before copying it to a device.
vi: Các thiết lập này được sử dụng trong hộp thoại "Chuyển mã nhạc", và khi chuyển đổi nhạc trước khi chép chúng vào thiết bị.

en: Third level
vi: Mức độ ba

en: This action will create a database which could be as big as 150 MB.
    Do you want to continue anyway?
vi: Thao tác này sẽ tạo một cơ sở dữ liệu và dung lượng của nó có thể đạt 150MB.
    Bạn có muốn tiếp tục không?

en: This album is not available in the requested format
vi: Album này không có trong định dạng yêu cầu

en: This can be changed later through the preferences
vi: Có thể thay đổi sau trong mục Tùy chỉnh

en: This device must be connected and opened before Clementine can see what file formats it supports.
vi: Thiết bị này phải được kết nối và mở trước để Clementine có thể nhận biết được các định dạng mà nó hỗ trợ.

en: This device supports the following file formats:
vi: Thiết bị này hỗ trợ các định dạng sau đây:

en: This device will not work properly
vi: Thiết bị này sẽ không làm việc đúng cách

en: This is an MTP device, but you compiled Clementine without libmtp support.
vi: Đây là thiết bị MTP, nhưng bạn đã biên dịch Clementine mà không có hỗ trợ libmtp.

en: This is an iPod, but you compiled Clementine without libgpod support.
vi: Đây là một chiếc iPod, nhưng bạn đã biên dịch Clementine mà không có hỗ trợ libgpod.

en: This is the first time you have connected this device.  Clementine will now scan the device to find music files - this may take some time.
vi: Đây là lần đầu tiên bạn kết nối thiết bị này. Clementine sẽ bắt đầu quét thiết bị để tìm các tập tin nhạc - có thể mất một ít thời gian.

en: This option can be changed in the "Behavior" preferences
vi: Tùy chọn này có thể thay đổi trong mục "Hành vi"

en: This stream is for paid subscribers only
vi: Luồng này chỉ dành cho người trả phí

en: This type of device is not supported: %1
vi: Loại thiết bị này không được hỗ trợ: %1

en: Time step
vi: Bước nhảy thời gian

en: Title
vi: Tựa đề

en: Today
vi: Hôm nay

en: Toggle Pretty OSD
vi: Bật/Tắt hộp thông báo

en: Toggle fullscreen
vi: Tắt/Bật toàn màn hình

en: Toggle queue status
vi: Tắt/Bật trạng thái chờ

en: Toggle scrobbling
vi: Bật/Tắt Chuyển thông tin bài hát

en: Toggle visibility for the pretty on-screen-display
vi: Bật/Tắt hiển thị của hộp thông báo

en: Tomorrow
vi: Ngày mai

en: Too many redirects
vi: Quá nhiều chuyển hướng

en: Total albums:
vi: Tổng số album:

en: Total bytes transferred
vi: Số byte đã truyền tải

en: Total network requests made
vi: Số lần gửi yêu cầu

en: Track
vi: Bài hát

en: Transcode Music
vi: Chuyển mã nhạc

en: Transcoding
vi: Chuyển mã

en: Transcoding %1 files using %2 threads
vi: Đang chuyển mã %1 tập tin sử dụng %2 luồng

en: Transcoding options
vi: Tùy chỉnh chuyển mã

en: Turn off
vi: Tắt

en: Ultra wide band (UWB)
vi: Băng siêu rộng (UWB)

en: Unable to connect
vi: Không kết nối được

en: Unable to download %1 (%2)
vi: Không thể tải về %1 (%2)

en: Unknown
vi: Chưa xác định

en: Unknown content-type
vi: Không hiểu nội dung

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Unset cover
vi: Bỏ thiết đặt ảnh bìa

en: Unskip selected tracks
vi: Hủy việc bỏ qua các bài đã chọn

en: Unskip track
vi: Hủy bỏ qua bài hát

en: Unsubscribe
vi: Hủy đăng kí

en: Upcoming Concerts
vi: Các buổi hòa nhạc sắp diễn ra

en: Update all podcasts
vi: Cập nhật tất cả podcast

en: Update changed library folders
vi: Cập nhập thư mục thư viện đã thay đổi

en: Update the library when Clementine starts
vi: Cập nhật thư viện khi Clementine khởi động

en: Update this podcast
vi: Cập nhật podcast này

en: Updating
vi: Cập nhật

en: Updating %1
vi: Đang cập nhật %1

en: Updating %1%...
vi: Đang cập nhật %1%...

en: Updating library
vi: Đang cập nhật thư viện

en: Usage
vi: Cách sử dụng

en: Use Album Artist tag when available
vi: Dùng thẻ Nghệ sĩ của album khi có thể

en: Use Gnome's shortcut keys
vi: Sử dụng phím tắt của Gnome

en: Use Replay Gain metadata if it is available
vi: Sử dụng thông tin để tăng âm lượng nếu có

en: Use SSLv3
vi: Dùng SSLv3

en: Use Wii Remote
vi: Sử dụng tay cầm điều khiển Wii

en: Use a custom color set
vi: Chọn màu

en: Use a custom message for notifications
vi: Tùy chọn tin nhắn thông báo

en: Use a network remote control
vi: Dùng điều khiển từ xa qua mạng

en: Use authentication
vi: Sử dụng xác thực

en: Use bitrate management engine
vi: Dùng engine quản lí bitrate

en: Use dynamic mode
vi: Sử dụng chế độ năng động

en: Use notifications to report Wii Remote status
vi: Dùng thông báo để cập nhật trạng thái của tay cầm Wii

en: Use system icons
vi: Dùng biểu tượng hệ thống

en: Use temporal noise shaping
vi: Tạo tiếng ồn tạm thời

en: Use the system default
vi: Mặc định của hệ thống

en: Use the system default color set
vi: Dùng thiết lập màu mặc định của hệ thống

en: Use the system proxy settings
vi: Sử dụng thiết lập proxy của hệ thống

en: Used
vi: Đã dùng

en: User interface
vi: Giao diện người dùng

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Using the menu to add a song will...
vi: Sử dụng trình đơn để thêm một bài hát sẽ...

en: Variable bit rate
vi: Bit rate thay đổi

en: Various artists
vi: Nhiều nghệ sỹ

en: Version %1
vi: Phiên bản %1

en: View
vi: Hiển thị

en: View Stream Details
vi: Xem chi tiết luồng

en: Visualization mode
vi: Chế độ hình ảnh ảo

en: Visualizations
vi: Hình ảnh ảo

en: Visualizations Settings
vi: Thiết đặt hiệu ứng hình ảnh ảo

en: Voice activity detection
vi: Nhận dạng âm thanh hoạt động

en: Volume %1%
vi: Âm lượng %1%

en: Warn me when closing a playlist tab
vi: Nhắc nhở tôi khi đóng một thẻ danh sách

en: Website
vi: Trang web

en: Weeks
vi: Tuần

en: When Clementine starts
vi: Khi Clementine khởi động

en: When looking for album art Clementine will first look for picture files that contain one of these words.
    If there are no matches then it will use the largest image in the directory.
vi: Khi tìm ảnh bìa album Clementine sẽ tìm các tập tin ảnh chứa một trong các từ này trước.
    Nếu không có kết quả nào trùng khớp thì sẽ sử dụng bức ảnh lớn nhất trong thư mục.

en: When saving a playlist, file paths should be
vi: Khi lưu danh sách, thư mục lưu là

en: When the list is empty...
vi: Khi danh sách trống...

en: Why not try...
vi: Tại sao không thử...

en: Wide band (WB)
vi: Băng rộng (Wb)

en: Wii Remote %1: connected
vi: Tay cầm Wii %1: đã kết nối

en: Wii Remote %1: critical battery (%2%)
vi: Tay cầm Wii %1: sắp hết pin (%2%)

en: Wii Remote %1: disactived
vi: Tay cầm Wii %1: đã tắt

en: Wii Remote %1: disconnected
vi: Tay cầm Wii %1: đã ngắt kết nối

en: Wii Remote %1: low battery (%2%)
vi: Tay cầm Wii %1: Pin yếu (%2%)

en: Wiimotedev
vi: Tay cầm Wii

en: Windows Media audio
vi: Âm thanh Windows Media

en: Without cover:
vi: Không có ảnh bìa:

en: Would you like to move the other songs in this album to Various Artists as well?
vi: Bạn có muốn chuyển những bài khác trong album này vào mục nhiều nghệ sĩ không?

en: Would you like to run a full rescan right now?
vi: Bạn muốn quét lại toàn bộ ngay bây giờ?

en: Write all songs statistics into songs' files
vi: Ghi tất cả thống kê của các bài hát vào các tập tin

en: Write metadata
vi: Ghi thông tin

en: Wrong username or password.
vi: Sai tên người dùng hoặc mật khẩu.

en: Year
vi: Năm

en: Year - Album
vi: Năm - Album

en: Years
vi: Năm

en: Yesterday
vi: Hôm qua

en: You are about to download the following albums
vi: Bạn muốn tải xuống các album sau

en: You are about to remove %1 playlists from your favorites, are you sure?
vi: Bạn có chắc muốn loại bỏ %1 danh sách từ yêu thích?

en: You are about to remove a playlist which is not part of your favorite playlists: the playlist will be deleted (this action cannot be undone). 
    Are you sure you want to continue?
vi: Bạn sắp loại bỏ một danh sách không nằm trong mục yêu thích: danh sách này sẽ bị xóa (không thể khôi phục được).
    Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục không?

en: You are not signed in.
vi: Bạn chưa đăng nhập.

en: You are signed in as %1.
vi: Bạn đã đăng nhập với tên %1.

en: You are signed in.
vi: Bạn đã đăng nhập.

en: You can change the way the songs in the library are organised.
vi: Bạn có thể thay đổi cách tổ chức các bài hát trong thư viện.

en: You can listen to Magnatune songs for free without an account.  Purchasing a membership removes the messages at the end of each track.
vi: Bạn có thể nghe các bài hát từ Magnatune miễn phí và không cần tài khoản. Việc trả phí thành viên có thể loại bỏ các tin nhắn ở cuối mỗi bài hát.

en: You can listen to background streams at the same time as other music.
vi: Bạn có thể nghe âm thanh nền một cách riêng lẻ hay được lồng vào nhạc.

en: You can use your Wii Remote as a remote control for Clementine.  <a href="http://www.clementine-player.org/wiimote">See the page on the Clementine wiki</a> for more information.
vi: Bạn có thể điều khiển Clementine từ xa với tay cầm Wii.  <a href="http://www.clementine-player.org/wiimote">Xem bài viết trên Clementine wiki<a> để biết thêm chi tiết.

en: You do not have an active subscription
vi: Bạn không có một đăng kí được kích hoạt

en: You love this track
vi: Bạn thích bài hát này

en: You will need to restart Clementine if you change the language.
vi: Bạn cần khởi động lại Clementine khi thay đổi ngôn ngữ.

en: Your IP address:
vi: Địa chỉ IP của bạn:

en: Your Magnatune credentials were incorrect
vi: Thông tin tài khoản Magnatune không đúng

en: Your library is empty!
vi: Thư viện của bạn chưa có gì!

en: Your radio streams
vi: Kênh phát thanh của bạn

en: Your scrobbles: %1
vi: Thông tin bài hát của bạn: %1

en: Your system is missing OpenGL support, visualizations are unavailable.
vi: Hệ thống của bạn không hỗ trợ OpenGL, hiệu ứng hình ảnh ảo không chạy được.

en: Zero
vi: Không

en: add %n songs
vi: và %n bài hát

en: after
vi: sau

en: ago
vi: trước

en: and
vi: và

en: automatic
vi: tự động

en: before
vi: trước

en: between
vi: giữa

en: biggest first
vi: lớn nhất trước

en: contains
vi: có chứa

en: disabled
vi: đã tắt

en: disc %1
vi: đĩa %1

en: does not contain
vi: không chứa

en: ends with
vi: kết thúc với

en: equals
vi: bằng

en: gpodder.net directory
vi: Thư mục gpodder.net

en: greater than
vi: lớn hơn

en: iPods and USB devices currently don't work on Windows.  Sorry!
vi: iPod và các thiết bị USB hiện không hoạt động trên Windows. Rất xin lỗi!

en: in the last
vi: cuối

en: less than
vi: nhỏ hơn

en: longest first
vi: dài nhất trước

en: move %n songs
vi: di chuyển %n bài hát

en: newest first
vi: mới nhất trước

en: not equals
vi: không bằng

en: not in the last
vi: không ở cuối

en: not on
vi: không có ở

en: oldest first
vi: cũ nhất trước

en: on
vi: vào

en: options
vi: tùy chọn

en: press enter
vi: nhấn enter

en: remove %n songs
vi: loại bỏ %n bài hát

en: shortest first
vi: ngắn nhất trước

en: shuffle songs
vi: phát ngẫu nhiên

en: smallest first
vi: nhỏ nhất trước

en: sort songs
vi: sắp xếp bài hát

en: starts with
vi: bắt đầu với

en: stop
vi: dừng

en: track %1
vi: bài %1
