clutter - en to te translation catalogue (661 entries)

en: X coordinate
te: X అక్షము

en: X coordinate of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క X అక్షము

en: Y coordinate
te: Y అక్షము

en: Y coordinate of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క Y అక్షము

en: Position
te: స్థానం

en: The position of the origin of the actor
te: నటుడు యొక్క మూలం యొక్క స్థానం

en: Width
te: వెడల్పు

en: Width of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క వెడల్పు

en: Height
te: ఎత్తు

en: Height of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క యెత్తుర్

en: Size
te: పరిమాణము

en: The size of the actor
te: నటుడు యొక్క పరిమాణం

en: Fixed X
te: నిర్దిష్ట X

en: Forced X position of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క నిర్దిష్ట X స్థానం

en: Fixed Y
te: నిర్దిష్ట Y

en: Forced Y position of the actor
te: పాత్రదారి యొక్క బలవంతపు Y స్థానం

en: Fixed position set
te: నిర్దిష్ట స్థాన అమర్పు

en: Whether to use fixed positioning for the actor
te: పాత్రదారి కొరకు నిర్దిష్టంగా స్థానపరచుటను వుపయోగించాలా

en: Min Width
te: కనిష్ఠ వెడల్పు

en: Forced minimum width request for the actor
te: పాత్రదారి కొరకు అభ్యర్దించిన బలవంతపు కనిష్ట వెడల్పు

en: Min Height
te: కనిష్ఠ ఎత్తు

en: Forced minimum height request for the actor
te: పాత్రదారి కొరకు అభ్యర్దించిన బలవంతపు కనిష్ట యెత్తు

en: Natural Width
te: సహజ వెడల్పు

en: Forced natural width request for the actor
te: పాత్రదారి కొరకు అభ్యర్దించిన బలవంతపు సహజ వెడల్పు

en: Natural Height
te: సహజ యెత్తు

en: Forced natural height request for the actor
te: పాత్రదారి కొరకు అభ్యర్దించిన బలవంతపు సహజ యెత్తు

en: Minimum width set
te: కనిష్ట వెడల్పు అమర్పు

en: Whether to use the min-width property
te: కనిష్ట-వెడల్పు లక్షణం వుపయోగించాలా

en: Minimum height set
te: కనిష్ట యెత్తు అమర్పు

en: Whether to use the min-height property
te: కనిష్ట-యెత్తు లక్షణం వుపయోగించాలా

en: Natural width set
te: సహజ వెడల్పు అమర్పు

en: Whether to use the natural-width property
te: సహజ-వెడల్పు లక్షణం వుపయోగించాలా

en: Natural height set
te: సహజ యెత్తు అమర్పు

en: Whether to use the natural-height property
te: సహజ-యెత్తు లక్షణం వుపయోగించాలా

en: Allocation
te: కేటాయింపు

en: The actor's allocation
te: పాత్రదారి యొక్క కేటాయింపు

en: Request Mode
te: అభ్యర్దన విధం

en: The actor's request mode
te: పాత్రదారి యొక్క అభ్యర్దన విధం

en: Depth
te: లోతు

en: Position on the Z axis
te: Z అక్షంపై స్థానం

en: Z Position
te: Z స్థానం

en: The actor's position on the Z axis
te: నటుడు యొక్క స్థానం Z అక్షం పైన

en: Opacity
te: మసక

en: Opacity of an actor
te: పాత్రదారి యొక్క మసక

en: Offscreen redirect
te: ఆఫ్‌స్క్రీన్ రీడైరెక్ట్

en: Flags controlling when to flatten the actor into a single image
te: పాత్రదారి‌ను వొంటరి ప్రతిరూపమునకు యెప్పుడు ఫ్లాటెన్ చేయాలో నియంత్రించే ఫ్లాగులు

en: Visible
te: దృశ్యనీయం

en: Whether the actor is visible or not
te: పాత్రదారి దృశ్యనీయం కావలెనా లేదా

en: Mapped
te: మాప్‌డ్

en: Whether the actor will be painted
te: పాత్రదారి రంగు వేయబడుదురా

en: Realized
te: తెలుసుకొనెను

en: Whether the actor has been realized
te: పాత్రదారి‌కు తెలియవలెనా

en: Reactive
te: తిరిగిక్రియాశీలీకరించు

en: Whether the actor is reactive to events
te: పాత్రధారి చర్యకు స్పందించుచున్నారా లేదా

en: Has Clip
te: క్లిప్ ఉన్న

en: Whether the actor has a clip set
te: పాత్రధారికి క్లిప్ సెట్ ఉన్నదా లేదా

en: Clip
te: క్లిప్

en: The clip region for the actor
te: పాత్రధారికి క్లిప్ ప్రాంత

en: Clip Rectangle
te: క్లిప్ రెక్టాంగిల్

en: The visible region of the actor
te: యాక్టర్‌ కనిపించు ప్రాంతం

en: Name
te: పేరు

en: Name of the actor
te: పాత్రధారి యొక్క పేరు

en: Pivot Point
te: ఉతక స్థానం

en: The point around which the scaling and rotation occur
te: కొలమానం మరియు భ్రమణం జరిగే చుట్టూ స్థానం

en: Pivot Point Z
te: Z ఉతక స్థానం

en: Z component of the pivot point
te: ఇరుసు స్థానం యొక్క Z మూలకం

en: Scale X
te: X ప్రమాణము

en: Scale factor on the X axis
te: X అక్షముపై కొలత ప్రమాణము

en: Scale Y
te: Y ప్రమాణము

en: Scale factor on the Y axis
te: Y అక్షముపై కొలత ప్రమాణము

en: Scale Z
te: Z కొలబద్ద

en: Scale factor on the Z axis
te: Z అక్షం పైన కొలబద్ద కారకం

en: Scale Center X
te: X ప్రమాణము యొక్క మధ్యభాగము

en: Horizontal scale center
te: సమతలముగానున్న ప్రమాణము యొక్క మధ్యభాగము

en: Scale Center Y
te: Y ప్రమాణము యొక్క మధ్యభాగము

en: Vertical scale center
te: నిలువుదిశగానున్న ప్రమాణము యొక్క మధ్యభాగము

en: Scale Gravity
te: ప్రమాణపు గురుత్వము

en: The center of scaling
te: ప్రమాణము యొక్క మధ్యభాగము

en: Rotation Angle X
te: X యొక్క భ్రమణకోణము

en: The rotation angle on the X axis
te: X అక్షముపై భ్రమణకోణము

en: Rotation Angle Y
te: Y యొక్క భ్రమణకోణము

en: The rotation angle on the Y axis
te: Y అక్షముపై భ్రమణకోణము

en: Rotation Angle Z
te: Z యొక్క భ్రమణకోణము

en: The rotation angle on the Z axis
te: Z అక్షముపై భ్రమణకోణము

en: Rotation Center X
te: X యొక్క భ్రమణకోణపు మధ్యభాగము

en: The rotation center on the X axis
te: X అక్షముపై భ్రమణకోణపు మధ్యభాగము

en: Rotation Center Y
te: భ్రమణం కేంద్రం Y

en: The rotation center on the Y axis
te: Y అక్షముపై భ్రమణకోణపు మధ్యభాగము

en: Rotation Center Z
te: భ్రమణం కేంద్రం Y

en: The rotation center on the Z axis
te: Y అక్షముపై భ్రమణకోణపు మధ్యభాగము

en: Rotation Center Z Gravity
te: Z కి గల గురుత్వాకర్షణ శక్తి భ్రమణం కేంద్రం

en: Center point for rotation around the Z axis
te: Z అక్షం చుట్టూ భ్రమణ కేంద్ర బిందువు

en: Anchor X
te: లంగరు X

en: X coordinate of the anchor point
te: లంగరు బిందువు యొక్క X నిరూపకం

en: Anchor Y
te: లంగరు Y

en: Y coordinate of the anchor point
te: లంగరు బిందువు యొక్క Y నిరూపకం

en: Anchor Gravity
te: లంగరు గురుత్వాకర్షణ

en: The anchor point as a ClutterGravity
te: ఒక క్లట్ట గ్రావిటీ గా లంగరు బిందువు

en: Translation X
te: అనువాదం X

en: Translation along the X axis
te: X అక్షం వెంట అనువాదం

en: Translation Y
te: అనువాదం Y

en: Translation along the Y axis
te: Y అక్షం వెంట అనువాదం

en: Translation Z
te: అనువాదం Z

en: Translation along the Z axis
te: Z అక్షం వెంట అనువాదం

en: Transform
te: బదలాయింపు

en: Transformation matrix
te: బదలాయింపు మాట్రిక్స్

en: Transform Set
te: బదలాయింపు సమితి

en: Whether the transform property is set
te: బదలీకరణ లక్షణం అమర్చాలా

en: Child Transform
te: చైల్డ్ బదలాయింపు

en: Children transformation matrix
te: చిల్డ్రన్ బదలీకరణ మాట్రిక్స్

en: Child Transform Set
te: చైల్డ్ బదలాయింపు సమితి

en: Whether the child-transform property is set
te: చెల్డ్-బదలాయింపు లక్షణం అమర్చాలా

en: Show on set parent
te: సమితి పేరెంట్ చూపించు

en: Whether the actor is shown when parented
te: పేరెంటెడ్ ఐనప్పుడు పాత్రధారి చూపబడిందా

en: Clip to Allocation
te: కేటాయింపు వరకు క్లిప్

en: Sets the clip region to track the actor's allocation
te: పాత్రధారి యొక్క కేటాయింపు జాడ తెలుసుకొనుటకు క్లిప్ ప్రాంతాలను ఏర్పరచుట

en: Text Direction
te: పాఠం దిశ

en: Direction of the text
te: పాఠం యొక్క దిశ

en: Has Pointer
te: పాయింటర్ ఉంది

en: Whether the actor contains the pointer of an input device
te: పాత్రధారి ఒక ఎగుబడి పరికరం యొక్క సూచిక కలిగి ఉన్నాడా లేదా

en: Actions
te: చర్యలు

en: Adds an action to the actor
te: పాత్రధారికి ఒక చర్య జతచేస్తుంది

en: Constraints
te: పరిమితులు

en: Adds a constraint to the actor
te: పాత్రధారికి ఒక పరిమితిని జతచేస్తుంది

en: Effect
te: ప్రభావం

en: Add an effect to be applied on the actor
te: పాత్రదారి పై ఆపాదించుటకు వొక ప్రభావం జతచేయి

en: Layout Manager
te: నమూనా నిర్వాహకుడు

en: The object controlling the layout of an actor's children
te: పాత్రదారి యొక్క చిల్డ్రన్‌ నమూనాను వస్తువుు నియంత్రించును

en: X Expand
te: X‌ విస్తరించు

en: Whether extra horizontal space should be assigned to the actor
te: అదనపు సమాంతర ఖాళీ నటుడు కేటాయించబడే చెయ్యబడాలా

en: Y Expand
te: Y విస్తరించు

en: Whether extra vertical space should be assigned to the actor
te: అదనపు నిలువు ఖాళీ నటుడు కేటాయించబడే చెయ్యబడాలా

en: X Alignment
te: X అనుగుణంగా

en: The alignment of the actor on the X axis within its allocation
te: X అక్షముపైన దాని కేటాయింపు లోపల అనుగుణంగా పాత్రదారి

en: Y Alignment
te: Y అనుగుణంగా

en: The alignment of the actor on the Y axis within its allocation
te: Y అక్షముపైన దాని కేటాయింపు లోపల అనుగుణంగా పాత్రదారి

en: Margin Top
te: మార్జన్ పైన

en: Extra space at the top
te: పైన అదనపు జాగా

en: Margin Bottom
te: మార్జిన్ కింద

en: Extra space at the bottom
te: కిందన అదనపు జాగా

en: Margin Left
te: మార్జన్ యెడమ

en: Extra space at the left
te: ఎడమవైపు అదనపు జాగా

en: Margin Right
te: మార్జిన్ కుడి

en: Extra space at the right
te: కుడి వైపు అదనపు జాగా

en: Background Color Set
te: నేపథ్యం రంగు అమర్చు

en: Whether the background color is set
te: నేపథ్య రంగు ఏర్పాటు చెయ్యబడిందా

en: Background color
te: నేపథ్యం రంగు

en: The actor's background color
te: పాత్రదారి నేపథ్యం రంగు

en: First Child
te: మొదటి చైల్డ్

en: The actor's first child
te: పాత్రదారి మొదటి చైల్డ్

en: Last Child
te: ఆఖరి చైల్డ్

en: The actor's last child
te: పాత్రదారి ఆఖరి చైల్డ్

en: Content
te: విషయం

en: Delegate object for painting the actor's content
te: పాత్రదారి విషయం పెయింటింగ్ కొరకు డెలిగేట్ వస్తువు

en: Content Gravity
te: విషయం గ్రావిటి

en: Alignment of the actor's content
te: పాత్రదారి విషయం అనుగుణంగా

en: Content Box
te: విషయం పెట్టె

en: The bounding box of the actor's content
te: పాత్రదారి విషయపు బౌండింగ్ పెట్టె

en: Minification Filter
te: మినిఫికేషన్ ఫిల్టర్

en: The filter used when reducing the size of the content
te: విషయం యొక్క పరిమాణం తగ్గిస్తున్నప్పుడు వుపయోగించిన ఫిల్టర్

en: Magnification Filter
te: మాగ్నిఫికేషన్ ఫిల్టర్

en: The filter used when increasing the size of the content
te: విషయం యొక్క పరిమాణం పెంచుచున్నప్పుడు వుపయోగించిన ఫిల్టర్

en: Content Repeat
te: విషయాన్ని మళ్ళీ చెప్పు

en: The repeat policy for the actor's content
te: నటులు  విషయం కోసం తిరిగి చేయటం విధానం

en: Actor
te: పాత్రధారి

en: The actor attached to the meta
te: మెటాకు జతచేసిన పాత్రధారి

en: The name of the meta
te: మెటా పేరు

en: Enabled
te: చేతనంచేసిన

en: Whether the meta is enabled
te: మెటా చేతనమైందా లేదా

en: Source
te: మూలాధారం

en: The source of the alignment
te: అమరిక మూలం

en: Align Axis
te: అక్షము అనుగుణంగా

en: The axis to align the position to
te: స్థానం అనుగుణంగా చేయటకు అక్షము

en: Factor
te: కారకం

en: The alignment factor, between 0.0 and 1.0
te: 0.0 మరియు 1.0 మధ్య అమరిక కారకం

en: Unable to initialize the Clutter backend
te: క్లట్టర్ బ్యాకెండ్ సిద్దీకరించలేక పోయింది

en: The backend of type '%s' does not support creating multiple stages
te: బహుళ స్టేజీలను సృష్టించుట '%s' రకము యొక్క బ్యాకెండ్ తోడ్పాటునీయదు

en: The source of the binding
te: బైండింగ్ యొక్క వనరు

en: Coordinate
te: సమన్వయం

en: The coordinate to bind
te: అనుసంధాన సమన్వయం

en: Offset
te: లోపమును సరిచేయు

en: The offset in pixels to apply to the binding
te: అనుసంధానమునకు  పిక్సెల్స్ లో లోపమును సరిచేయు

en: The unique name of the binding pool
te: కట్టుబడి సమూహం ప్రత్యేక పేరు

en: Horizontal Alignment
te: సమాంతర సమలేఖనం

en: Horizontal alignment for the actor inside the layout manager
te: నమూనా నిర్వాహకుని లోపల పాత్రధారిగా సమాంతర అమరిక

en: Vertical Alignment
te: నిలువు సమలేఖనం

en: Vertical alignment for the actor inside the layout manager
te: నమూనా నిర్వాహకుని లోపల పాత్రధారి కోసం నిలువు అమరిక

en: Default horizontal alignment for the actors inside the layout manager
te: నమూనా నిర్వాహకుని లోపల పాత్రదారులు కోసం అప్రమేయ సమాంతర అమరిక

en: Default vertical alignment for the actors inside the layout manager
te: నమూనా నిర్వాహకుని లోపల పాత్రదారులు కోసం అప్రమేయ నిలువు అమరిక

en: Expand
te: విస్తరించు

en: Allocate extra space for the child
te: పిల్లల కోసం అదనపు స్థలం కేటాయించాలి

en: Horizontal Fill
te: సమాంతర పూరింపు

en: Whether the child should receive priority when the container is allocating spare space on the horizontal axis
te: కంటైనర్ సమతల అక్షం న విడి స్థలం కేటాయించేటప్పుడు బాల ప్రాధాన్యత అందుకోవాలో లేదో

en: Vertical Fill
te: నిలువు పూరింపు

en: Whether the child should receive priority when the container is allocating spare space on the vertical axis
te: కంటైనర్ నిలువు అక్షం న విడి స్థలం కేటాయించేటప్పుడు బాల ప్రాధాన్యత అందుకోవాలో లేదో

en: Horizontal alignment of the actor within the cell
te: కణం లోపల పాత్రధారి యొక్క సమతల అమరిక

en: Vertical alignment of the actor within the cell
te: కణం లోపల పాత్రధారి యొక్క నిలువు అమరిక

en: Vertical
te: నిలువు

en: Whether the layout should be vertical, rather than horizontal
te: నమూనా నిలువు కాకుండా సమాంతర చెయ్యబడాలా

en: Orientation
te: దిశలో జ్ఞానము

en: The orientation of the layout
te: లే అవుట్ యొక్క దిశలో జ్ఞానము

en: Homogeneous
te: ఏకసదృశ్యత

en: Whether the layout should be homogeneous, i.e. all childs get the same size
te: నమూనా సజాతీయ చెయ్యబడాలా,అనగా అన్ని పిల్లలు అదే పరిమాణం పొందవలెన

en: Pack Start
te: కట్ట ప్రారంభం

en: Whether to pack items at the start of the box
te: పెట్టె ప్రారంభంలో అంశాలను కట్ట చెయ్యాలా

en: Spacing
te: మధ్య దూరం

en: Spacing between children
te: పిల్లలు మధ్య దూరం

en: Use Animations
te: యానిమేషన్లను ఉపయోగించండి

en: Whether layout changes should be animated
te: నమూనా మార్పులు యానిమేట్ చెయ్యబడాలా

en: Easing Mode
te: విధం సడలింపు

en: The easing mode of the animations
te: యానిమేషన్లు తగ్గించే విధం

en: Easing Duration
te: సమయము సడలింపు

en: The duration of the animations
te: యానిమేషన్ వ్యవధి

en: Brightness
te: కాంతిప్రకాశత

en: The brightness change to apply
te: వర్తింపచేయుటకు కాంతిప్రకాశత మార్పు

en: Contrast
te: కాంట్రాస్ట్

en: The contrast change to apply
te: వర్తింపచేయుటకు కాంట్రాస్ట్ మార్పు

en: The width of the canvas
te: కాన్వాస్ యొక్క వెడల్పు

en: The height of the canvas
te: కాన్వాస్ యొక్క యెత్తు

en: Container
te: జాడీ

en: The container that created this data
te: ఈ సమాచారాన్ని సృష్టించిన జాడీ

en: The actor wrapped by this data
te: ఈ సమాచారాన్ని ద్వారా చుట్టబడిన పాత్రధారి

en: Pressed
te: నొక్కబడినది

en: Whether the clickable should be in pressed state
te: మీటనొక్కితే వచ్చే ఒత్తిడి స్థితిలో చెయ్యబడాలా

en: Held
te: నిలిపివేయబడ్డ

en: Whether the clickable has a grab
te: క్లిక్ చేయుటలో లాగుట ఉన్నదా

en: Long Press Duration
te: ధీర్గకాలీనా నొక్కు సమయము

en: The minimum duration of a long press to recognize the gesture
te: ఊహను వర్తించునపుడు చాలా ఎక్కువసేపు నొక్కుటకు అత్యల్పపరిమితి

en: Long Press Threshold
te: చాలా సేపు నొక్కు ప్రభావసీమ

en: The maximum threshold before a long press is cancelled
te: చాలా ఎక్కువసేపు నొక్కడము రద్దుచేయుటకు అత్యధికపరిమితి

en: Specifies the actor to be cloned
te: ఆక్టర్ ను క్లోన్ చేయుట తెలుపుము

en: Tint
te: టింట్

en: The tint to apply
te: వర్తించుటకు టింట్

en: Horizontal Tiles
te: వెడల్పైన టైల్స్

en: The number of horizontal tiles
te: వెడల్పైన టైల్స్ యొక్క సంఖ్య

en: Vertical Tiles
te: పొడవైన టైల్స్

en: The number of vertical tiles
te: పొడవైన టైల్స్ యొక్క సంఖ్య

en: Back Material
te: వెనక్కి వెల్లిన మూల వస్తువు

en: The material to be used when painting the back of the actor
te: ఆక్టర్ వెనుకభాగమునకు రంగు వేయుటకు ఉపయోగించు పదార్ధము

en: The desaturation factor
te: డిస్యాచురేషన్ కారకం

en: Backend
te: బ్యాకెండ్

en: The ClutterBackend of the device manager
te: పరికరము నిర్వాహకి యొక్క క్లటర్ నేపథ్యము

en: Horizontal Drag Threshold
te: అడ్డముగా లాగుటకు ప్రభావసీమ

en: The horizontal amount of pixels required to start dragging
te: లాగు ప్రారంభించుటకు అవసరమైన పిక్సల్స్ యొక్క అడ్డమైన మెత్తము

en: Vertical Drag Threshold
te: నిలువుగా లాగుటకు ప్రభావసీమ

en: The vertical amount of pixels required to start dragging
te: లాగు ప్రారంభించుటకు అవసరమైన పిక్సల్స్ యొక్క నిలువైన మెత్తము

en: Drag Handle
te: లాగుటకు హ్యాండల్

en: The actor that is being dragged
te: లాగబడుతున్న ఆక్టర్

en: Drag Axis
te: అక్షము లాగు

en: Constraints the dragging to an axis
te: అక్షము లాగుటలో నిర్బంధములు

en: Drag Area
te: డ్రాగ్ యేరియా

en: Constrains the dragging to a rectangle
te: డ్రాగింగ్‌ను రెక్టాంగిల్‌కు మాత్రమే నిర్భందించు

en: Drag Area Set
te: డ్రాగ్ యేరియా సెట్

en: Whether the drag area is set
te: డ్రాగ్ యేరియా అమర్చాలా

en: Whether each item should receive the same allocation
te: ప్రతీ ఐటమునకు సరి సమానమైన కేటాయుంపు అవసరమా

en: Column Spacing
te: నిలువుపట్టీ ఖాళీ

en: The spacing between columns
te: నిలువుపట్టీల మధ్యలో ఖాళీ

en: Row Spacing
te: అడ్డపట్టీ ఖాళీ

en: The spacing between rows
te: అడ్డపట్టీల మధ్యలో ఖాళీ

en: Minimum Column Width
te: అత్యల్ప నిలువుపట్టీ వెడల్పు

en: Minimum width for each column
te: ప్రతీ నిలువుపట్టీ కి అత్యల్ప  వెడల్పు

en: Maximum Column Width
te: అత్యధిక నిలువుపట్టీ వెడల్పు

en: Maximum width for each column
te: ప్రతీ నిలువుపట్టీ కి అత్యధిక వెడల్పు

en: Minimum Row Height
te: అత్యల్ప అడ్డపట్టీ పొడవు

en: Minimum height for each row
te: ప్రతీ అడ్డపట్టీ కి అత్యల్ప  పొడవు

en: Maximum Row Height
te: అత్యధిక అడ్డపట్టీ పొడవు

en: Maximum height for each row
te: ప్రతీ అడ్డపట్టీ కి అత్యధిక  పొడవు

en: Left attachment
te: ఎడమ అనుబంధం

en: The column number to attach the left side of the child to
te: చిన్నారి యొక్క ఎడమ భాగంలో జోడించడానికి నిలువరుస సంఖ్య

en: Top attachment
te: అగ్ర జోడింపుము

en: The row number to attach the top side of a child widget to
te: వరుస సంఖ్య ఒక బాల విడ్జెట్ ఎగువన భాగంలో జోడించడానికి

en: The number of columns that a child spans
te: పిల్లల పైనుంచీ నిలువరుసలు సంఖ్య

en: The number of rows that a child spans
te: పిల్లల పైనుంచీ అడ్డ వరుసలు సంఖ్య

en: Row spacing
te: వరుస మధ్య ఖాళీ

en: The amount of space between two consecutive rows
te: వరుసగా రెండు అడ్డ వరుసలు మధ్య ఖాళీ పరిమాణం

en: Column spacing
te: నిలువరుస మధ్య ఖాళీ

en: The amount of space between two consecutive columns
te: వరుసగా రెండు నిలువరుసలను మధ్య ఖాళీ మొత్తం

en: Row Homogeneous
te: వరుస సారూప్య

en: If TRUE, the rows are all the same height
te: నిజం తే, అడ్డ వరుసలు అంతా ఒకటే ఎత్తు ఉంటాయి

en: Column Homogeneous
te: నిలువరుస ఏకసదృశ్యత

en: If TRUE, the columns are all the same width
te: నిజం తే, నిలువరుస  అన్నీ ఒకటే వెడల్పు

en: Unable to load image data
te: ప్రతిరూప దత్తాంశం

en: Id
te: ఐడి

en: Unique identifier of the device
te: పరికరమునకు ఏకైక గుర్తింపుచిహ్నం

en: The name of the device
te: పరికరము యొక్క పేరు

en: Device Type
te: పరికరము యొక్క రకము

en: The type of the device
te: పరికరము యొక్క రకము

en: Device Manager
te: పరికరము అభికర్త

en: The device manager instance
te: పరికరము అభికర్త యొక్క ప్రతిరూపాంశము

en: Device Mode
te: పరికరము విధం

en: The mode of the device
te: పరికరము యొక్క విధం

en: Has Cursor
te: కర్ సర్ ఉన్నది

en: Whether the device has a cursor
te: పరికరమునకు కర్ సర్ ఉన్నదా

en: Whether the device is enabled
te: పరికరము క్రియాశీలీకరించబడినదా

en: Number of Axes
te: ఆక్షముల సంఖ్య

en: The number of axes on the device
te: పరికరముపైనున్న ఆక్షముల సంఖ్య

en: The backend instance
te: నేపథ్య ప్రతిరూపాంశం

en: Value Type
te: విలువ రకము

en: The type of the values in the interval
te: విరామములోనున్న విలువల యొక్క రకము

en: Initial Value
te: ప్రారంభ విలువ

en: Initial value of the interval
te: విరామం యొక్క ప్రారంభ విలువ

en: Final Value
te: ఆఖరి విలువ

en: Final value of the interval
te: విరామం యొక్క ఆఖరి విలువ

en: Manager
te: అభికర్త

en: The manager that created this data
te: ఈ దత్తాంశం సృష్టించిన అభికర్త

en: Show frames per second
te: ప్రతి క్షణమునకు ఫ్రేంలను చూపుము

en: Default frame rate
te: అప్రమేయ ఫ్రేం రేట్

en: Make all warnings fatal
te: అన్ని హెచ్చరికలను తీవ్రం చేయుము

en: Direction for the text
te: పాఠం యొక్క దిశ

en: Disable mipmapping on text
te: పాఠముపై మిప్ మ్యాపింగును నిరుపయోగముచేయు

en: Use 'fuzzy' picking
te: 'ఫజ్జీ' ఎంచుకొనుటను ఉపయోగించు

en: Clutter debugging flags to set
te: క్లటర్ సవరించు ఫ్లాగ్ లను అమర్చు

en: Clutter debugging flags to unset
te: క్లటర్ సవరించు ఫ్లాగ్ లను అమర్చవద్దు

en: Clutter profiling flags to set
te: క్లటర్ ప్రొఫైల్ల ఫ్లాగ్ లను అమర్చు

en: Clutter profiling flags to unset
te: క్లటర్ ప్రొఫైల్ల ఫ్లాగ్ లను అమర్చవద్దు

en: Enable accessibility
te: అందుబాటును క్రియాశీలీకరించు

en: Clutter Options
te: క్లట్టర్ ఎంపికలు

en: Show Clutter Options
te: క్లటర్ అభీష్టాలను చూపుము

en: Pan Axis
te: పేన్ అక్షము

en: Constraints the panning to an axis
te: పానింగ్‌ను అక్షమునకు మాత్రమే నిర్భందించు

en: Interpolate
te: ఇంటర్‌పొలేట్

en: Whether interpolated events emission is enabled.
te: ఇంటర్‌పొలేటెడ్ ఘటనల వుద్ఘాటన చేతనపరచాలా

en: Deceleration
te: డిక్లరేషన్

en: Rate at which the interpolated panning will decelerate in
te: ఇంటర్‌పోలేటెడ్ పానింగ్ యెక్కడ డెక్లరేట్ అవ్వాలో ఆ రేట్

en: Initial acceleration factor
te: ప్రాధమిక యాక్సెలరేషన్ ఫాక్టర్

en: Factor applied to the momentum when starting the interpolated phase
te: ఇంటర్‌పోలేటెడ్ ఫేజ్ ప్రారంభమైనప్పుడు ఫాక్టర్ మూమెంటమ్‌కు వర్తించబడును

en: Path
te: మార్గం

en: The path used to constrain an actor
te: ఆక్టర్ ను నిర్బంధించుటకు ఉపయోగించు మార్గము

en: The offset along the path, between -1.0 and 2.0
te: -1.0 మరియు 2.0 మధ్యలో దారి వెంటనే  ఆఫ్ సెట్

en: Property Name
te: లక్షణం పేరు

en: The name of the property to animate
te: ఏనిమేట్ చేయుటకు లక్షణం పేరు

en: Filename Set
te: ఫైల్ పేరు అమర్చు

en: Whether the :filename property is set
te: ఫైల్ పేరు అభీష్టము నిర్ధారించబడినదా

en: Filename
te: ఫైల్ పేరు

en: The path of the currently parsed file
te: ప్రస్తుతంగా పార్స్ అయిన ఫైల్ యొక్క పాత్

en: Translation Domain
te: అనువాదపు డొమైన్

en: The translation domain used to localize string
te: స్ట్రింగ్‌ను స్థానికీకరించుటకు వుపయోగించిన అనువాదపు డొమైన్

en: Scroll Mode
te: స్క్రోల్ రీతి

en: The scrolling direction
te: స్క్రోలింగ్ దిశ

en: Double Click Time
te: రెండు సార్లు క్లిక్ చేయుటకు మధ్య సమయము

en: The time between clicks necessary to detect a multiple click
te: బహుళ క్లిక్ ను శోధించుటకు అవసరమైన  క్లిక్ ల మధ్యలో సమయము

en: Double Click Distance
te: రెండు సార్లు క్లిక్ చేయుటకు మధ్య దూరము

en: The distance between clicks necessary to detect a multiple click
te: బహుళ క్లిక్ ను శోధించుటకు అవసరమైన  క్లిక్ ల మధ్యలో దూరము

en: Drag Threshold
te: లాగుట పరిమితి

en: The distance the cursor should travel before starting to drag
te: లాగుట మెదలుపెట్టుటకు ముందు కర్సర్ ప్రయానించు దూరము

en: Font Name
te: అక్షర శైలి పేరు

en: The description of the default font, as one that could be parsed by Pango
te: ప్యాంగో పార్స్ చేసినటువంటి, అప్రమేయ అక్షరశైలి యొక్క వివరణ

en: Font Antialias
te: అక్షరశైలి అప్రత్యామ్నాయము

en: Whether to use antialiasing (1 to enable, 0 to disable, and -1 to use the default)
te: ఆంటీఅలియాసింగ్ ఉపయోగించవలెనా(క్రియాశీలీకరించుటకు 1, క్రియాశీలీకరించటకు 0, అప్రమేయమునకు -1 ఉపయోగించబడును )

en: Font DPI
te: అక్షరశైలి DPI

en: The resolution of the font, in 1024 * dots/inch, or -1 to use the default
te: అక్షరశైలి దృశ్య సంకేతములో, 1024 * dots/inch లేదా -1 అప్రమేయముగా ఉపయోగించు

en: Font Hinting
te: అక్షరశైలి సహాయము

en: Whether to use hinting (1 to enable, 0 to disable and -1 to use the default)
te: సహాయములను ఉపయోగించవలెనా(క్రియాశీలీకరించుటకు 1, క్రియాశీలీకరించటకు 0, అప్రమేయమునకు -1 ఉపయోగించబడును )

en: Font Hint Style
te: అక్షరశైలి సహాయము యొక్క శైలి

en: The style of hinting (hintnone, hintslight, hintmedium, hintfull)
te:  సహాయము యొక్క శైలి(హింట్ నన్, హింట్ స్లైట్, హింట్ మీడియం,హింట్ ఫుల్)

en: Font Subpixel Order
te: అక్షరశైలి యొక్క పిక్సెల్ భాగము యొక్క క్రమం

en: The type of subpixel antialiasing (none, rgb, bgr, vrgb, vbgr)
te: ఆంటీఅలియాసింగ్ పిక్సెల్ భాగము యొక్క రకము (ఏమియూలేదు,rgb, bgr, vrgb, vbgr)

en: The minimum duration for a long press gesture to be recognized
te: చాలాసేపు నొక్కి న ఊహ గుర్తింపుకు అత్యధిక పరిమితి

en: Fontconfig configuration timestamp
te: ఫాంట్ కాంఫిగ్ అమరిక టైం స్టామ్

en: Timestamp of the current fontconfig configuration
te: ప్రస్తుత ఫాంట్ కాంఫిగ్ అమరిక యొక్క టైం స్టామ్

en: Password Hint Time
te: సంకేతపదంకు ఆరాతెలిపే సమయం

en: How long to show the last input character in hidden entries
te: మరుగునవుంచు ప్రవేశాలలో చివరిగా యిచ్చిన అక్షరం యెంతసేపు చూపబడాలి

en: Shader Type
te: షేడర్ రకము

en: The type of shader used
te: ఉపయొగించిన షేడర్ యొక్క రకము

en: The source of the constraint
te: అవరోధము యొక్కమూలాధారం

en: From Edge
te: అంచు నుంచి

en: The edge of the actor that should be snapped
te: తెంచబడుచున్న ఆక్టర్ యొక్క అంచు

en: To Edge
te: అంచు వరకు

en: The edge of the source that should be snapped
te: ఆకస్మికంగా తెంచు మూలము యొక్క అంచు

en: The offset in pixels to apply to the constraint
te: నిర్భంధములు అమర్చుటకు పిక్సల్లలొని ఆఫ్సెట్

en: Fullscreen Set
te: పూర్తి తెరగా ఉంచు

en: Whether the main stage is fullscreen
te: ప్రధాన స్టేజ్ పూర్తితెరా

en: Offscreen
te: ఆఫ్ స్క్రీన్

en: Whether the main stage should be rendered offscreen
te: ప్రధాన స్టేజ్ ను ఆఫ్ స్క్రీన్ గా మార్చాలా

en: Cursor Visible
te: కనిపించు కర్సర్

en: Whether the mouse pointer is visible on the main stage
te: ప్రధాన స్టేజ్ పై మౌజ్ పాయింటరు కనిపించుచున్నదా

en: User Resizable
te: వాడుకరిచే పునఃపరిమాణము

en: Whether the stage is able to be resized via user interaction
te: వాడుకరి పరస్పరముచే స్టేజ్ ని పునఃపరిమాణించవచ్చా

en: Color
te: రంగు

en: The color of the stage
te: స్టేజ్ యొక్క రంగు

en: Perspective
te: దృష్టికోణం

en: Perspective projection parameters
te: దృష్టికోణం ప్రదర్శించు పరామితులు

en: Title
te: శీర్షిక

en: Stage Title
te: స్టేజ్ యొక్క శీర్షిక

en: Use Fog
te: ఫాగ్ ను ఉపయోగించు

en: Whether to enable depth cueing
te: లోతు క్రమమును క్రియాశీలీకరించవలెనా

en: Fog
te: ఫాగ్

en: Settings for the depth cueing
te: లోతు క్రమమునకు అమరికలు

en: Use Alpha
te: ఆల్ఫాను ఉపయోగించు

en: Whether to honour the alpha component of the stage color
te: స్టేజ్ రంగు యొక్క ఆల్ఫాఅవయవమును గౌరవించాలా

en: Key Focus
te: ప్రధాన కేంద్రము

en: The currently key focused actor
te: ప్రస్తుతంగా ప్రధాన కేంద్రీకరించబడ్డ ఆక్టర్

en: No Clear Hint
te: స్పష్టములేని సహాయము

en: Whether the stage should clear its contents
te: స్టేజ్ యొక్క విషయములు స్పష్టముగా ఉండవలెనా

en: Accept Focus
te: అంగీకరించబడ్డ కేంద్రము

en: Whether the stage should accept focus on show
te: ప్రదర్శింపబడినప్పుడు స్టేజ్ కేంద్రమును అంగీకరించాలా

en: Column Number
te: నిలువుపట్టీ సంఖ్య

en: The column the widget resides in
te: విడ్జెట్ యొక్క నిలువుపట్టీ ఉన్న స్థానము

en: Row Number
te: అడ్డపట్టీ సంఖ్య

en: The row the widget resides in
te: విడ్జెట్ యొక్క అడ్డపట్టీ ఉన్న స్థానము

en: Column Span
te: నిలువుపట్టీ విస్తృతి

en: The number of columns the widget should span
te: విడ్జెట్ విస్తృతించుటకు నిలువుపట్టీల సంఖ్య

en: Row Span
te: అడ్డపట్టీ విస్తృతి

en: The number of rows the widget should span
te: విడ్జెట్ విస్తృతించుటకు అడ్డపట్టీల సంఖ్య

en: Horizontal Expand
te: అడ్డంగా విస్తరించు

en: Allocate extra space for the child in horizontal axis
te: అడ్డ ఆంక్షమునకు అధిక ఖాళీని కేటాయించు

en: Vertical Expand
te: నిలువుగా విస్తరించు

en: Allocate extra space for the child in vertical axis
te: నిలువు ఆంక్షమునకు అధిక ఖాళీని కేటాయించు

en: Spacing between columns
te: నిలువుపట్టీల మధ్య ఖాళీ

en: Spacing between rows
te: అడ్డపట్టీల మధ్య ఖాళీ

en: Text
te: పాఠ్యం

en: The contents of the buffer
te: బఫర్ యొక్క విషయాలు

en: Text length
te: పాఠం పొడవు

en: Length of the text currently in the buffer
te: ప్రస్తుతం బఫర్‌లో వున్న పాఠము పొడవు

en: Maximum length
te: గరిష్ఠ  పొడవు

en: Maximum number of characters for this entry. Zero if no maximum
te: ఈ ప్రవేశమునకు గరిష్ట ఆక్షరముల సంఖ్య. గరిష్టం అనేది లేకపోతే సున్నా

en: Buffer
te: బఫర్

en: The buffer for the text
te: పాఠం కొరకు బఫర్

en: The font to be used by the text
te: పాఠములో ఉపయోగించిన అక్షరశైలి

en: Font Description
te: అక్షరశైలి వివరణ

en: The font description to be used
te: ఉపయోగించనున్న అక్షరశైలి వివరణ

en: The text to render
te: రెండరుకు పాఠము

en: Font Color
te: అక్షరశైలి రంగు

en: Color of the font used by the text
te: పాఠములో ఉపయోగించనున్న అక్షరశైలి యొక్క రంగు

en: Editable
te: మర్పుచేయగల

en: Whether the text is editable
te: పాఠము మార్పుచేయవచ్చునా

en: Selectable
te: ఎంచుకొనుగల

en: Whether the text is selectable
te: పాఠము ఎంచుకొనవచ్చునా

en: Activatable
te: క్రియాశీలీకరించగల

en: Whether pressing return causes the activate signal to be emitted
te: క్రియాశీలీకరించబడ్డ సిగ్నల్  ప్రసరన రెటర్న్ నొక్కడమువల్ల జరుగుతున్నదా

en: Whether the input cursor is visible
te: ఇన్ పుట్ కర్సర్ కనిపించుచున్నదా

en: Cursor Color
te: కర్సర్ రంగు

en: Cursor Color Set
te: కర్సర్ రంగు నిర్ధారించు

en: Whether the cursor color has been set
te: కర్సర్ యొక్క రంగు నిర్ధారింపబడినదా

en: Cursor Size
te: కర్సర్ పరిమాణము

en: The width of the cursor, in pixels
te: కర్సర్ యొక్క వెడల్పు, పిక్సల్ లలో

en: Cursor Position
te: కర్సర్ స్థానము

en: The cursor position
te: కర్సర్ యొక్క స్థానము

en: Selection-bound
te: ఎందుకొనబడ్డ-బంధము

en: The cursor position of the other end of the selection
te: ఎంపిక కు ఇంకొక చివరుకు గల కర్సర్ స్థానము

en: Selection Color
te: ఎంచుకొనబడ్డ రంగు

en: Selection Color Set
te: ఎంచుకొనబడ్డ రంగు నిర్ధారించు

en: Whether the selection color has been set
te: ఎంచుకొనబడ్డ రంగు నిర్ధారించబడినదా

en: Attributes
te: విశ్లేషణములు

en: A list of style attributes to apply to the contents of the actor
te: ఆక్టర్ యొక్క విషయమునకు అనుసంధించబడ్డ శైలి విశ్లేషణముల జాబితా

en: Use markup
te: మార్కప్ ని ఉపయోగించు

en: Whether or not the text includes Pango markup
te: పాఠము ప్యాంగో మార్కప్ ను చేర్చుకున్నదా లేదా

en: Line wrap
te: లైన్ సర్దుబాటు

en: If set, wrap the lines if the text becomes too wide
te: అమర్చినచో, పాఠము చాలా పెద్దదైనపుడు లైన్లను సర్దుబాటుచేయును

en: Line wrap mode
te: లైన్ సర్దుబాటు మోడ్

en: Control how line-wrapping is done
te: లైన్ -సర్దుబాటు ఎలా జరుగునో నియంత్రించు

en: Ellipsize
te: ఎలిప్స్ పరిమాణము

en: The preferred place to ellipsize the string
te: పదాలను ఎలిప్సైజ్ చేయుటకు ఎంచుకొనిన స్థలము

en: Line Alignment
te: లైను అనుగుణంగా

en: The preferred alignment for the string, for multi-line text
te: చాలా-లైన్ల పాఠమునకు పదాలను  ఎంచుకొనిన స్థలము

en: Justify
te: సమాంతరము

en: Whether the text should be justified
te: సమాచారము సమాంతరముగా ఉన్నదా

en: Password Character
te: సంకేతపదం యొక్క అక్షరం

en: If non-zero, use this character to display the actor's contents
te: సున్నా కానపుడు, ఆక్టర్ల విషయములు ప్రదర్శించుటకు ఈ అక్షరమును ఉపయోగించుము

en: Max Length
te: గరిష్ఠ  పొడవు

en: Maximum length of the text inside the actor
te: ఆక్టర్ లోని పాఠములో అత్యధిక పొడవు

en: Single Line Mode
te: ఒకే లైన్ మోడ్

en: Whether the text should be a single line
te: పాఠము ఒకే లైన్ లో ఉండాలా

en: Selected Text Color
te: ఎంపిక చేసిన వాఖ్యముల రంగు

en: Selected Text Color Set
te: ఎంపిక చేసిన వాఖ్యములకు రంగు నిర్ధారించు

en: Whether the selected text color has been set
te: ఎంపిక చేసిన వాఖ్యములకు  రంగు నిర్ధారించబడినదా

en: Loop
te: లూప్

en: Should the timeline automatically restart
te: కాలరేఖ స్వయముగా పునఃప్రారంభించాలా

en: Delay
te: జాప్యం

en: Delay before start
te: మొదలుపెట్టే ముందు జాప్యం

en: Duration
te: నిడివి

en: Duration of the timeline in milliseconds
te: మిల్లీక్షణములలో కాలరేఖ యొక్క కాలపరిమితి

en: Direction
te: దిశ

en: Direction of the timeline
te: కాలరేఖ యొక్క దిశ

en: Auto Reverse
te: స్వయ ప్రత్యస్ధం

en: Whether the direction should be reversed when reaching the end
te: చివరికి వెల్లినంతనే దిశని తిప్పివేయాలా

en: Repeat Count
te: లెక్క పునరావృతంచేయి

en: How many times the timeline should repeat
te: కాలరేఖ యెన్ని సార్లు పునరావృతం కావాలి

en: Progress Mode
te: పురోగతి విధం

en: How the timeline should compute the progress
te: పురోగతిని కాలరేఖ యెలా లెక్కించాలి

en: Interval
te: విరామం

en: The interval of values to transition
te: బదిలీకు విలువల యొక్క విరామం

en: Animatable
te: ఏనిమేట్‌చేయగల

en: The animatable object
te: ఏనిమేట్‌చేయగల ఆబ్జక్ట్

en: Remove on Complete
te: పూర్తవగానే తీసివేయి

en: Detach the transition when completed
te: పూర్తవగానే బదిలీను వేరుచేయి

en: Zoom Axis
te: జూమ్ అక్షం

en: Constraints the zoom to an axis
te: జూమ్‌ను అక్షమునకు నిర్భందించు

en: Timeline
te: కాలరేఖ

en: Timeline used by the alpha
te: ఆల్ఫా ఉపయోగించే కాలరేఖ

en: Alpha value
te: ఆల్ఫా విలువ

en: Alpha value as computed by the alpha
te: ఆల్ఫా ద్వారా గణింపబడిన ఆల్ఫా విలువ

en: Mode
te: విధం

en: Progress mode
te: పురోగతి విధం

en: Object
te: వస్తువు

en: Object to which the animation applies
te: యానిమేషన్ వర్తిస్తున్న వస్తువు

en: The mode of the animation
te: యానిమేషన్ యొక్క విధం

en: Duration of the animation, in milliseconds
te: మిల్లిసెకన్లు లో యానిమేషన్ వ్యవధి,

en: Whether the animation should loop
te: యానిమేషన్ లూప్ చేయవలెనా లేదా

en: The timeline used by the animation
te: యానిమేషన్ ఉపయోగించే కాలపట్టిక

en: Alpha
te: అప్ఫా

en: The alpha used by the animation
te: యానిమేషన్ ఉపయోగించే ఆల్ఫా

en: The duration of the animation
te: యానిమేషన్ వ్యవధి

en: The timeline of the animation
te: యానిమేషన్ యొక్క కాలపట్టిక

en: Alpha Object to drive the behaviour
te: ప్రవర్తన నడపడానికి ఆల్ఫా వస్తువు

en: Start Depth
te: లోతు ప్రారంభం

en: Initial depth to apply
te: దరఖాస్తు ప్రాధమిక లోతు

en: End Depth
te: ముగింపు లోతు

en: Final depth to apply
te: దరఖాస్తు ఆఖరి లోతు

en: Start Angle
te: కోణం ప్రారంభం

en: Initial angle
te: ప్రాధమిక కోణం

en: End Angle
te: ముగింపు కోణం

en: Final angle
te: ఆఖరి కోణం

en: Angle x tilt
te: కోణం x వంపు

en: Tilt of the ellipse around x axis
te: X అక్షం చుట్టూ దీర్ఘ వృత్తము యొక్క వంపు

en: Angle y tilt
te: కోణం Y వంపు

en: Tilt of the ellipse around y axis
te: Y అక్షం చుట్టూ దీర్ఘ వృత్తము యొక్క వంపు

en: Angle z tilt
te: కోణం z వంపు

en: Tilt of the ellipse around z axis
te: Z అక్షం చుట్టూ దీర్ఘ వృత్తము యొక్క వంపు

en: Width of the ellipse
te: దీర్ఘ వృత్తము యొక్క వెడల్పు

en: Height of ellipse
te: దీర్ఘ వృత్తము యొక్క ఎత్తు

en: Center
te: కేంద్రం

en: Center of ellipse
te: దీర్ఘ వృత్తము యొక్క కేంద్రం

en: Direction of rotation
te: బ్రమణపు దిశ

en: Opacity Start
te: అస్పష్టత ప్రారంభం

en: Initial opacity level
te: ప్రాధమిక అస్పష్టత స్థాయి

en: Opacity End
te: అస్పష్టత ముగింపు

en: Final opacity level
te: ఆఖరి అస్పష్టత స్థాయి

en: The ClutterPath object representing the path to animate along
te: యానిమేట్ మార్గం సూచించే క్లట్టర్ మార్గ వస్తువు

en: Angle Begin
te: కోణం ఆరంభం

en: Angle End
te: కోణం ముగింపు

en: Axis
te: అక్షం

en: Axis of rotation
te: భ్రమణ దిశ

en: Center X
te: కేంద్రం X

en: X coordinate of the center of rotation
te: రొటేషన్ కేంద్రం యొక్క  X సమన్వయం

en: Center Y
te: కేంద్రం Y

en: Y coordinate of the center of rotation
te: రొటేషన్ కేంద్రం యొక్క  Y సమన్వయం

en: Center Z
te: కేంద్రం Z

en: Z coordinate of the center of rotation
te: భ్రమణ కేంద్రం యొక్క  Z సమన్వయం

en: X Start Scale
te: X ప్రారంభించండి కొలమానం

en: Initial scale on the X axis
te: X అక్షం న ప్రాధమిక ప్రమాణం

en: X End Scale
te: X ముగింపు కొలమానం

en: Final scale on the X axis
te: X అక్షం న ఆఖరి ప్రమాణం

en: Y Start Scale
te: Y ప్రారంభపు కొలమానం

en: Initial scale on the Y axis
te: Y అక్షం న ప్రాధమిక ప్రమాణం

en: Y End Scale
te: Y ముగింపు కొలమానం

en: Final scale on the Y axis
te: Y అక్షం న ఆఖరి ప్రమాణం

en: The background color of the box
te: పెట్టె యొక్క నేపథ్య రంగు

en: Color Set
te: రంగు అమరిక

en: Surface Width
te: ఉపరితల వెడల్పు

en: The width of the Cairo surface
te: కైరో ఉపరితలం యొక్క వెడల్పు

en: Surface Height
te: ఉపరితల ఎత్తు

en: The height of the Cairo surface
te: కైరో ఉపరితలం యొక్క ఎత్తు

en: Auto Resize
te: స్వీయ పునఃపరిమాణం

en: Whether the surface should match the allocation
te: ఉపరితల కేటాయింపు సరిపోలుతుందొ లేదో

en: URI of a media file
te: మీడియా ఫైల్ యొక్క URI

en: Playing
te: ప్రదర్శింపబడుచున్నది

en: Whether the actor is playing
te: ఆక్టర్ ప్రదర్శింపబడుచున్నదా

en: Progress
te: ప్రగతి

en: Current progress of the playback
te: ప్లేబ్యాక్ యొక్క ప్రస్తుత ప్రగతి

en: Subtitle URI
te: URI ఉపశీర్షికలు

en: URI of a subtitle file
te: ఉపశీర్షిక ఫైల్ యొక్క URI

en: Subtitle Font Name
te: ఉపశీర్షిక యొక్క అక్షరశైలి పేరు

en: The font used to display subtitles
te: ఉపశీర్షికలను ప్రదర్శించుటకు ఉపయోగించు అక్షరశైలి

en: Audio Volume
te: ఆడియో శబ్ద పరిమాణము

en: The volume of the audio
te: ఆడియో యొక్క శబ్ద పరిమాణము

en: Can Seek
te: వెతకవచ్చును

en: Whether the current stream is seekable
te: ప్రస్తుత ప్రవాహమును వెతకవచ్చునా

en: Buffer Fill
te: బఫర్ నింపుట

en: The fill level of the buffer
te: బఫర్ యొక్క నిండిన స్థాయి

en: The duration of the stream, in seconds
te: ప్రవాహము యొక్క వ్యవధి, క్షణములలో

en: The color of the rectangle
te: ధీర్ఘ చతురస్రము యొక్క రంగు

en: Border Color
te: బార్డర్ రంగు

en: The color of the border of the rectangle
te: ధీర్ఘ చతురస్రము యొక్క బార్డర్ రంగు

en: Border Width
te: బార్డర్ వెడల్పు

en: The width of the border of the rectangle
te: ధీర్ఘ చతురస్రము యొక్క బార్డర్ వెడల్పు

en: Has Border
te: బార్డర్ ఉన్నది

en: Whether the rectangle should have a border
te: ధీర్ఘ చతురస్రమునకు బార్డర్ ఉండవలెనా

en: Vertex Source
te: వర్టెక్స్ మూలము

en: Source of vertex shader
te: వర్టెక్స్ షేడర్ యొక్క మూలము

en: Fragment Source
te: తునక మూలము

en: Source of fragment shader
te: తునక షేడర్ యొక్క మూలము

en: Compiled
te: కంపైల్ అయినవి

en: Whether the shader is compiled and linked
te: షేడర్  అయ్యి లింక్ అయినదా

en: Whether the shader is enabled
te: షేడర్ క్రియాశీలీకరించబడినదా

en: %s compilation failed: %s
te: %s కంపైల్ అవుటలో విఫలం: %s

en: Vertex shader
te: వర్టెక్స్ షేడర్

en: Fragment shader
te: ఫ్రాగ్మెంట్ షేడర్

en: State
te: స్టేట్

en: Currently set state, (transition to this state might not be complete)
te: ప్రస్తుత స్టేట్ అమర్చు,(స్టేట్ యొక్క స్థిత్యంతరం ముగియకపోవచ్చు)

en: Default transition duration
te: అప్రమేయ పరివర్తనము యొక్క వ్యవధి

en: Sync size of actor
te: ఆక్టర్ యొక్క పరిమాణము జతచేయు

en: Auto sync size of actor to underlying pixbuf dimensions
te: లోనున్న పిక్సుబఫ్ పరిమాణములకు ఆక్టర్ పరిమాణమును స్వయముగా జతపరుచు

en: Disable Slicing
te: స్లైసింగ్ ను నిరుపయోగపరుచు

en: Forces the underlying texture to be singular and not made of smaller space saving individual textures
te: మూలమైన ఉపరితలమును బలవంతముగా ఏకవచనముగా ఉంచుట మరియు చిన్న స్పేస్ లో ఏకమైన ఉపరితలముగా దాచిన వాటితో తయారుచేసినవి కానివి

en: Tile Waste
te: వ్యర్ధమైన టైల్

en: Maximum waste area of a sliced texture
te: స్లైస్ అయిన ఆక్రుతి యొక్క అత్యధిక నిస్సారమైన స్థలము

en: Horizontal repeat
te: వెడల్పుగా పునరుక్తి పరుచు

en: Repeat the contents rather than scaling them horizontally
te: వెడల్పుగా స్కేల్ చేయడం కన్నా విషయము పునరుక్తిపరుచు

en: Vertical repeat
te: నిలువుగా పునరుక్తి పరుచు

en: Repeat the contents rather than scaling them vertically
te: నిలువుగా కొలువుటకన్నా విషయములను పునరుక్తి పరుచు

en: Filter Quality
te: వడపోత గుణం

en: Rendering quality used when drawing the texture
te: ఉపరితలం చిత్రించునపుడు గుణమును వ్యాఖ్యానించి ఉపయోగించబడును

en: Pixel Format
te: పిక్సల్ విధానము

en: The Cogl pixel format to use
te: ఉపయోగించుటకు cogl పిక్సల్ విధానము

en: Cogl Texture
te: cogl ఆకృతి

en: The underlying Cogl texture handle used to draw this actor
te: ఈ ఆక్టర్ ని చిత్రించుటకు ఉపయోగించబడుతున్న సూచించినట్టి cogl ఉపరితలం

en: Cogl Material
te: cogl పదార్ధము

en: The underlying Cogl material handle used to draw this actor
te: ఈ ఆక్టర్ ని చిత్రించుటకు ఉపయోగించబడుతున్న సూచించినట్టి cogl పదార్ధము

en: The path of the file containing the image data
te: దృశ్య సమాచారము కలిగిఉన్న ఫైల్ యొక్క మార్గము

en: Keep Aspect Ratio
te: దృశ్య నిష్పత్తిని ఉంచుము

en: Keep the aspect ratio of the texture when requesting the preferred width or height
te: ప్రాధాన్యంగా వెడల్పు లేదా పోడవు అడిగినపుడు ఉపరితలం యొక్క దృశ్య నిష్పత్తి ఉంచుము

en: Load asynchronously
te: అసమకాలికంగా లోడుచేయు

en: Load files inside a thread to avoid blocking when loading images from disk
te: డిస్క్ నుంచి చిత్రములు లోడుచేయునపుడు బ్లాక్ అవ్వకుండా నివారించుటకు త్రేడ్ కి బదులుగా ఫైళ్ళను లోడుచేయుము

en: Load data asynchronously
te: అసమకాలికంగా సమాచారమును లోడుచేయు

en: Decode image data files inside a thread to reduce blocking when loading images from disk
te: డిస్క్ నుంచి చిత్రములు లోడుచేయునపుడు బ్లాక్ అగుట తగ్గించుటకు త్రెడ్ లోదృశ్య సమాచార ఫెళ్ళను డీకోడ్ చేయుము

en: Pick With Alpha
te: ఆల్ఫా తో ఎంచుకొనుము

en: Shape actor with alpha channel when picking
te: ఎంచుకొనునపుడు ఆక్టర్ ని ఆల్ఫా చానల్ తో షేప్ చేయుము

en: Failed to load the image data
te: దృశ్య సమాచారమును లోడు చేయుటలో విఫలమైనది

en: YUV textures are not supported
te: YUV లేఖిని సహకరించదు

en: YUV2 textues are not supported
te: YUV2 లేఖిని సహకరించదు

en: sysfs Path
te: sysfs యొక్క త్రోవ

en: Path of the device in sysfs
te: sysfs లోనున్న పరికరము యొక్క త్రోవ

en: Device Path
te: పరికరము యొక్క త్రోవ

en: Path of the device node
te: పరికరము నోడ్ యొక్క త్రోవ

en: Could not find a suitable CoglWinsys for a GdkDisplay of type %s
te: %s రకపు GdkDisplay కు నప్పే CoglWinsys ను కనుగొనలేక పోయింది

en: Surface
te: ఉపరితలం

en: The underlying wayland surface
te: మూలాధారమైన wayland వుపరితలం

en: Surface width
te: ఉపరితల వెడల్పు

en: The width of the underlying wayland surface
te: మూలాధారమైన wayland వుపరితలం వెడల్పు

en: Surface height
te: ఉపరితలం ఎత్తు

en: The height of the underlying wayland surface
te: మూలాధారమైన wayland వుపరితలం యెత్తు

en: X display to use
te: వాడుటకు X ప్రదర్శన

en: X screen to use
te: వాడుటకు X స్క్రీన్

en: Make X calls synchronous
te: సమకాలికంగా X కాల్ లు చేయు

en: Enable XInput support
te: XInput సహకారము క్రియాశీలీకరించు

en: The Clutter backend
te: క్లట్టర్ యొక్క బ్యాకెండ్

en: Pixmap
te: పిక్స్ మ్యాప్

en: The X11 Pixmap to be bound
te: బంధించబడనున్న X11పిక్స్ మ్యాప్

en: Pixmap width
te: పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క వెడల్పు

en: The width of the pixmap bound to this texture
te: ఈ లేఖినికి బంధించబడిన పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క వెడల్పు

en: Pixmap height
te: పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క ఎత్తు

en: The height of the pixmap bound to this texture
te: ఈ లేఖినికి బంధించబడిన పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క ఎత్తు

en: Pixmap Depth
te: పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క లోతు

en: The depth (in number of bits) of the pixmap bound to this texture
te: ఈ లేఖినికి బంధించబడిన పిక్స్ మ్యాప్ యొక్క వెడల్పు(బిట్స్ సంఖ్యలో)

en: Automatic Updates
te: స్వయం చాలకమైన తాజామార్పులు

en: If the texture should be kept in sync with any pixmap changes.
te: ఉపరితలం పిక్స్ మ్యాప్ మార్పులతో సమకాలీనముగా చేయబడితే

en: Window
te: విండో

en: The X11 Window to be bound
te: బంధించబడనున్న X11 విండో

en: Window Redirect Automatic
te: స్వయంగా విండోకుకొత్త ఆజ్ఞ జారీ చేయు

en: If composite window redirects are set to Automatic (or Manual if false)
te: కాంపసిట్ విండో స్వయంగా కొత్తచిరునామాకి పంపబడడము అమర్చబడితే(లేదా మానవ నిర్దేశితంగా తప్పైనచో)

en: Window Mapped
te: విండో మ్యాప్ చేయబడినది

en: If window is mapped
te: విండో మ్యాప్ చేయబడితే

en: Destroyed
te: నాశనమైనది

en: If window has been destroyed
te: విండో నాశనమైనచో

en: Window X
te: విండో X

en: X position of window on screen according to X11
te: X11 ప్రకారము స్క్రీన్ పై ఉన్న విండో యొక్క X స్థానము

en: Window Y
te: విండో Y

en: Y position of window on screen according to X11
te: X11 ప్రకారము స్క్రీన్ పై ఉన్న విండో యొక్క Y స్థానము

en: Window Override Redirect
te: విండో అతిక్రమించి కొత్త చిరునామాకు పంపు

en: If this is an override-redirect window
te: ఇదేమైనా ఓవర్రైడ్- రీడైరెక్ట్ విండోనా
