dasher - en to cy translation catalogue (176 entries)

note: TODO should probably pop up a Gtk error message and think about how to do i18n:
en: Dasher socket input: failed to launch reader thread.
cy: Mewnbwn soced Dasher: methu lansio edefyn y darllenydd.

en: Select File
cy: Dewis Ffeil

en: Do you want to save your changes to %s?
    
    Your changes will be lost if you don't save them.
cy: Ydych chi am gadw'ch newidiadau i %s?
    
    Fe gollir eich newidiadau os na wnewch chi eu cadw.

en: Do you want to save your changes?
    
    Your changes will be lost if you don't save them.
cy: Ydych chi am gadw'ch newidiadau?
    
    Fe gollir eich newidiadau os na wnewch chi eu cadw.

en: Don't save
cy: Peidio â chadw

en: Don't quit
cy: Peidio â gorffen

en: Save and quit
cy: Cadw a gorffen

en: Dasher is a predictive text entry application
cy: Rhaglen gofnodi testun rhagweledol yw Dasher

en: Training Dasher... please wait
cy: Hyfforddi Dasher... arhoswch, os gwelwch yn dda

note: Paneltree |         /-menutree Widgettree------buttontree \-edittree Tree, parent, children, next, pointer, data, string, colour
en: Panels
cy: Paneli

en: Application
cy: Rhaglen

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Buttons
cy: Botymau

en: Text
cy: Testun

en: Control
cy: Rheoli

en: Windows
cy: Ffenestri

en: Stop
cy: Atal

en: Pause
cy: Seibio

en: Move
cy: Symud

en: Delete
cy: Dileu

en: Speak
cy: Siarad

en: Everything
cy: Popeth

en: New
cy: Newydd

en: Repeat
cy: Ailadrodd

en: Character
cy: Nod

en: Word
cy: Gair

en: Line
cy: Llinell

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: <b>Adaptation:</b>
cy: <b>Addasu:</b>

en: <b>Advanced Settings:</b>
cy: <b>Gosodiadau Uwch:</b>

en: <b>Alphabet Selection:</b>
cy: <b>Dewisiad yr Wyddor:</b>

en: <b>Button control setup</b>
cy: <b>Cyfluniad rheoli botymau</b>

en: <b>Button modes:</b>
cy: <b>Modd botwm:/b>

en: <b>Color Selection:</b>
cy: <b>Dewis Lliwiau:</b>

en: <b>Compass Mode</b>
cy: <b>Modd Cwmpawd</b>

en: <b>Control Style:</b>
cy: <b>Arddull Rheoli:</b>

en: <b>Direct Mode And Menu Mode</b>
cy: <b>Modd Uniongyrchol a Modd Dewislen</b>

en: <b>External Input:</b>
cy: <b>Mewnbwn Allanol:</b>

en: <b>Language Model:</b>
cy: <b>Model Iaith:</b>

en: <b>Miscellaneous Options:</b>
cy: <b>Opsiynau Amrywiol:</b>

en: <b>One-Button Dynamic Mode</b>
cy: <b>Modd Sefydlog Un Botwm</b>

en: <b>One-Button Static Mode</b>
cy: <b>Modd Sefydlog Un Botwm</b>

en: <b>Orientation:</b>
cy: <b>Gogwydd:</b>

en: <b>Smoothing:</b>
cy: <b>Llyfnu:</b>

en: <b>Socket Input</b>
cy: <b>Mewnbwn Soced</b>

en: <b>Speed:</b>
cy: <b>Cyflymder:</b>

en: <b>Starting And Stopping:</b>
cy: <b>Yn Dechrau Ac Yn Aros:</b>

en: <b>Toggle button Mode:</b>
cy: <b>Modd y botwm togl:/b>

en: <b>View Options:</b>
cy: <b>Opsiynau Dangos:</b>

en: <b>X Coordinate</b>
cy: <b>Cyfesuryn X</b>

en: <b>X/Y Coordinates:</b>
cy: <b>Cyfesurynnau X/Y:</b>

en: <b>Y Axis Options:</b>
cy: <b>Opsiynau’r Echelin Y:</b>

en: <b>Y Coordinate</b>
cy: <b>Cyfesuryn Y</b>

en: <b>Zoom steps:</b>
cy: <b>Camau chwyddo:</b>

en: Adapt speed automatically
cy: Addasu cyflymder yn awtomatig

en: Advanced Settings
cy: Gosodiadau Uwch

en: Alphabet
cy: Wyddor

en: Alphabet Default
cy: Gwyddor Rhagosodedig

en: Alternating direct mode
cy: Modd uniongyrchol bob yn ail

en: Bottom to Top
cy: O'r gwaelod i'r top

en: Box non-uniformity:
cy: Di-unffurfiaeth blwch:

en: Button Mode Options
cy: Opsiynau Modd Botymau

en: Button Preferences
cy: Hoffterau Botymau

en: Button Setup
cy: Gosod Botymau

en: Button control setup
cy: Cyfluniad rheoli botymau

en: Button mode
cy: Modd botwm

en: Button:
cy: Botwm:

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Click mode
cy: Modd clic

en: Compass mode
cy: Modd cwmpawd

en: Control dasher from network socket instead of mouse (advanced)
cy: Rheoli dasher o'r rhwydwaith yn hytrach na'r llygoden (dewis uwch)

en: Control mode
cy: Modd rheoli

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy _All
cy: Copïo _Popeth

en: Copy all on stop
cy: Copïo popeth wrth atal

en: Custom:
cy: Addasedig:

en: Cut
cy: Torri

en: Cyclical button mode
cy: Modd botwm cylchol

en: Dasher Preferences
cy: Hoffterau Dasher

en: Direct mode
cy: Modd uniongyrchol

en: Distance from centerline for start on mouse position:
cy: Pellter o'r llinell ganol ar gyfer cychwyn wrth safle'r llygoden:

en: Done
cy: Wedi gorffen

en: Down/3:
cy: I Lawr/3:

en: Draw box outlines
cy: Arlunio amlinellau bocsys

en: Draw line between crosshairs and mouse
cy: Arlunio llinell rhwng y blewyn croes a'r llygoden

en: Drop time:
cy: Amser gollwng:

en: Enter text into other windows
cy: Rhoi testun i mewn i ffenestri eraill

en: Eyetracker mode
cy: Modd dilyn llygad

en: Four-button direct mode
cy: Modd uniongyrchol pedwar botwm

en: General
cy: Cyffredinol

en: If this mode is selected, up and down will
    cycle backwards and forwards between coordinates and right will confirm the choice
cy: Os yw'r modd yma wedi ei ddewis, bydd i fyny
    ac i lawr yn cylchu ymlaen ac yn ôl drwy'r cyfesurynnau, a bydd y dde yn cadarnhau'r dewis

en: Increase line thickness
cy: Cynyddu trwch llinell

en: Japanese
cy: Siapanëeg

en: Language model adapts as you write.
cy: Model iaith yn addasu wrth i chi ysgrifennu.

en: Large
cy: Mawr

en: Left to Right
cy: Chwith i'r Dde

en: Left/2:
cy: Chwith/2:

en: Max
cy: Uchaf

en: Min
cy: Lleiaf

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Mixture model (PPM/dictionary)
cy: Model Cymysgedd (Geiriadur/PPM)

en: New file
cy: Ffeil Newydd

en: Normal
cy: Arferol

en: Number of "zoom-out boxes":
cy: Nifer o "flychau crebachu":

en: Number of boxes:
cy: Nifer o flychau:

en: One dimensional mode
cy: Modd un dimensiwn

en: One-button dynamic mode
cy: Modd un-botwm dynamig

en: One-button static mode
cy: Modd sefydlog un botwm

en: Open file
cy: Agor ffeil

en: Ordinary control
cy: Rheolydd arferol

en: Paste
cy: Gludo

en: Pause outside window
cy: Seibio tu allan i ffenest

en: Port
cy: Porth

en: Prediction
cy: Rhagwelediad

en: Print socket-related debugging information to console
cy: Printio i'r consol y wybodaeth datnamu ynglŷn â'r soced

en: Pulsing mode
cy: Modd pylsio

en: Right to Left
cy: De i'r Chwith

en: Right zoom:
cy: Chwyddo de:

en: Right/4:
cy: De/4:

en: Safety margin:
cy: Ffin gwall:

en: Save file
cy: Cadw'r ffeil

en: Save file as
cy: Cadw'r ffeil fel

en: Scaling amount (1D mode):
cy: Ffactor graddio (modd 1D):

en: Select Font
cy: Dewis Ffont

en: Show Advanced Settings
cy: Dangos Dewisiadau Uwch

en: Show mouse position
cy: Dangos safle'r llygoden

en: Show speed slider
cy: Dangos llithrwr cyflymder

en: Show toolbar
cy: Dangos bar offer

en: Socket Options
cy: Opsiynau Soced

en: Socket Preferences
cy: Hoffterau Soced

en: Speak on stop
cy: Siarad wrth atal

en: Standard letter-based PPM
cy: PPM safonol seiliedig ar lythyr

en: Start on left mouse button
cy: Cychwyn ar fotwm chwith y llygoden

en: Start on space bar
cy: Cychwyn ar y bar bwlch

en: Start with mouse position
cy: Cychwyn gyda safle'r llygoden

en: Static menu mode
cy: Modd dewislen sefydlog

en: Steady mode
cy: Modd cadarn

en: Timestamp new files
cy: Rhoi marc amser ar ffeiliau newydd

en: Top to Bottom
cy: Fyny i'r Lawr

en: Training
cy: Hyfforddi

en: Up/1:
cy: I Fyny/1:

en: Use this control to adjust the relative sizes of the 
    letter boxes. Note that selecting high values will slow
    your writing speed.
cy: Defnyddiwch y rheolydd hwn i addasu meintiau cymharol y
    blychau llythyren. Sylwer y bydd dewis gwerthoedd mawr
    yn arafu eich cyflymder ysgrifennu.

en: Very Large
cy: Mawr Iawn

en: View
cy: Golwg

en: Word-based model
cy: Model seiliedig ar eiriau

en: Zoom:
cy: Chwyddo:

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Append to file
cy: _Atodi i ffeil

en: _Dasher Font
cy: Ffont _Dasher

en: _Dasher Font Size
cy: Maint y Ffont Dasher

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Font
cy: Golygu'r Ffont

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Import Training Text
cy: _Mewnforio Testun er mwyn Hyfforddi

en: _Options
cy: _Opsiynau

en: _Reset fonts
cy: _Ailosod ffontiau

en: abcdefghijk ABCDEFGHIJK
cy: abcdefghijk ABCDEFGHIJK áêïòùŵŷ

en: <b>Speed</b>
cy: <b>Cyflymder</b>

en: Advanced
cy: Pellach

en: Change color scheme automatically
cy: Newid y cynllun lliwiau yn awtomatig

en: Color
cy: Lliw

en: Edit Button-control options
cy: Golygu opsiynau rheoli botymau

en: If this mode is selected, up and down will cycle backwards and forwards between coordinates and right will confirm the choice
cy: Os yw'r modd yma wedi ei ddewis, bydd i fyny ac i lawr yn mynd yn ôl ac ymlaen rhwng cyfesurynnau a bydd y dde yn cadarnhau'r dewis

en: Number of pixels that should cover the entire Y range:
cy: Nifer y picseli a ddylai orchuddio'r holl ystod Y:

en: Orientation
cy: Gogwydd

en: Use this control to adjust the relative sizes of the letter boxes. Note that selecting high values will slow your writing speed.
cy: Defnyddiwch y rheolydd hwn i addasu meintiau cymharol y blychau llythyren. Sylwer y bydd dewis gwerthoedd mawr yn arafu eich cyflymder ysgrifennu.

en: <b>Menu Mode</b>
cy: <b>Modd Dewislen</b>

en: Button setup
cy: Gosod botymau

en: If this mode is selected, up  and down will
    cycle backwards and forwards between coordinates and right will confirm the choice
cy: Os yw'r modd yma wedi ei ddewis, bydd i fyny ac i
    lawr yn cylchu ymlaen ac yn ôl drwy'r cyfesurynnau,
    a bydd y dde yn cadarnhau'r dewis

en: Socket
cy: Soced

en: Three-button direct mode
cy: Modd uniongyrchol tri botwm

en: Unable to initialize speech support
cy: Ni ellir ymgychwyn cynhaliaeth siarad

en: Unable to initialize voices
cy: Methu ymgychwyn lleisiau

en: Warning: unable to set speech parameters
cy: Rhybudd: ni ellir gosod paramedrau siarad

en: Dasher Text Entry
cy: Cofnod Testun Dasher
