debconf - en to th translation catalogue (68 entries)

en: falling back to frontend: %s
th: กำลังย้อนกลับไปใช้การติดต่อแบบ: %s

en: unable to initialize frontend: %s
th: ไม่สามารถตั้งต้นการติดต่อแบบ: %s

en: Unable to start a frontend: %s
th: ไม่สามารถเรียกการติดต่อผู้ใช้: %s

en: Config database not specified in config file.
th: ไม่ได้ระบุฐานข้อมูลค่าตั้งไว้ในแฟ้มค่าตั้ง

en: Template database not specified in config file.
th: ไม่ได้ระบุฐานข้อมูลต้นแบบคำถามไว้ในแฟ้มค่าตั้ง

en: The Sigils and Smileys options in the config file are no longer used. Please remove them.
th: เลิกใช้ตัวเลือก Sigils และ Smileys ในแฟ้มค่าตั้งแล้ว กรุณาลบออกด้วย

en: Problem setting up the database defined by stanza %s of %s.
th: เกิดปัญหาขณะตั้งค่าฐานข้อมูลที่กำหนดโดยรายการ %s ใน %s

en:   -f,  --frontend		Specify debconf frontend to use.
      -p,  --priority		Specify minimum priority question to show.
           --terse			Enable terse mode.
th:   -f,  --frontend		ระบุรูปแบบการติดต่อของ debconf ที่จะใช้
      -p,  --priority		ระบุระดับคำถามต่ำสุดที่จะแสดง
           --terse			เปิดใช้โหมดประหยัดคำพูด

en: Ignoring invalid priority "%s"
th: จะละเลยค่าระดับความสำคัญ "%s" ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: Valid priorities are: %s
th: ค่าระดับความสำคัญที่ใช้ได้คือ: %s

en: Choices
th: ตัวเลือก

en: yes
th: ใช่

en: no
th: ไม่ใช่

en: (Enter zero or more items separated by a comma followed by a space (', ').)
th: (ป้อนรายการตั้งแต่ศูนย์รายการขึ้นไป คั่นด้วยจุลภาคตามด้วยเว้นวรรค (', '))

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Help
th: วิธีใช้

en: Debconf is not confident this error message was displayed, so it mailed it to you.
th: debconf ไม่แน่ใจว่าข้อผิดพลาดนี้ได้แสดงบนหน้าจอหรือไม่ จึงส่งเมลแจ้งถึงคุณ

en: Debconf, running at %s
th: Debconf, ทำงานที่ %s

en: Input value, "%s" not found in C choices! This should never happen. Perhaps the templates were incorrectly localized.
th: ค่าที่ป้อนเข้า "%s" ไม่มีในตัวเลือกของ C! เหตุการณ์นี้ไม่ควรเกิดขึ้น เป็นไปได้ว่าต้นแบบคำถามอาจถูกแปลไม่ถูกต้อง

en: none of the above
th: ไม่ใช่ข้างบนนี้

en: Unable to load Debconf::Element::%s. Failed because: %s
th: ไม่สามารถโหลด Debconf::Element::%s ได้ เพราะ: %s

en: Configuring %s
th: กำลังตั้งค่า %s

en: TERM is not set, so the dialog frontend is not usable.
th: ไม่ได้ตั้งค่าตัวแปร TERM ไว้ การติดต่อแบบกล่องโต้ตอบจึงไม่สามารถใช้การได้

en: Dialog frontend is incompatible with emacs shell buffers
th: การติดต่อแบบกล่องโต้ตอบ ไม่สามารถใช้ร่วมกับบัฟเฟอร์ของเชลล์ของ emacs ได้

en: Dialog frontend will not work on a dumb terminal, an emacs shell buffer, or without a controlling terminal.
th: การติดต่อแบบกล่องโต้ตอบจะไม่ทำงานกับเทอร์มินัลแบบ dumb, กับบัฟเฟอร์ของเชลล์ของ emacs, หรือโดยไม่มีเทอร์มินัลที่ใช้ควบคุม

en: No usable dialog-like program is installed, so the dialog based frontend cannot be used.
th: ไม่มีโปรแกรมที่คล้ายกับ 'dialog' ที่ใช้การได้ติดตั้งไว้ ดังนั้น การติดต่อแบบกล่องโต้ตอบจึงใช้การไม่ได้

en: Dialog frontend requires a screen at least 13 lines tall and 31 columns wide.
th: การติดต่อแบบกล่องโต้ตอบ ต้องใช้หน้าจอสูงอย่างน้อย 13 บรรทัด และกว้างอย่างน้อย 31 คอลัมน์

en: Package configuration
th: การตั้งค่าแพกเกจ

en: You are using the editor-based debconf frontend to configure your system. See the end of this document for detailed instructions.
th: คุณกำลังใช้การติดต่อแบบแก้ไขข้อความของ debconf เพื่อตั้งค่าระบบของคุณ กรุณาอ่านที่ท้ายเอกสารนี้ เพื่อดูรายละเอียดวิธีใช้

en: The editor-based debconf frontend presents you with one or more text files to edit. This is one such text file. If you are familiar with standard unix configuration files, this file will look familiar to you -- it contains comments interspersed with configuration items. Edit the file, changing any items as necessary, and then save it and exit. At that point, debconf will read the edited file, and use the values you entered to configure the system.
th: การติดต่อแบบแก้ไขข้อความของ debconf จะเปิดแฟ้มข้อความตั้งแต่หนึ่งแฟ้มขึ้นไปให้คุณแก้ไข นี่คือหนึ่งในแฟ้มดังกล่าว ถ้าคุณคุ้นเคยกับแฟ้มค่าตั้งมาตรฐานของยูนิกซ์ แฟ้มนี้อาจดูคุ้นเคยสำหรับคุณ กล่าวคือ ในแฟ้มจะมีหมายเหตุอธิบาย สลับกับรายการค่าตั้ง กรุณาแก้ไขแฟ้มนี้ โดยเปลี่ยนแปลงรายการตามต้องการ แล้วบันทึกและออกจากเครื่องมือแก้ไขข้อความ จากนั้น debconf จะอ่านแฟ้มที่แก้ไข แล้วใช้ค่าต่างๆ ที่คุณป้อนเพื่อตั้งค่าระบบ

en: Debconf on %s
th: Debconf ที่เครื่อง %s

en: This frontend requires a controlling tty.
th: การติดต่อแบบนี้ จำเป็นต้องใช้ tty สำหรับควบคุม

en: Term::ReadLine::GNU is incompatable with emacs shell buffers.
th: Term::ReadLine::GNU ทำงานร่วมกับบัฟเฟอร์ของเชลล์ของ emacs ไม่ได้

en: More
th: มีต่อ

en: Note: Debconf is running in web mode. Go to http://localhost:%i/
th: สังเกต: debconf กำลังทำงานในโหมดเว็บ ไปที่ http://localhost:%i/

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Next
th: ต่อไป

en: warning: possible database corruption. Will attempt to repair by adding back missing question %s.
th: คำเตือน: ฐานข้อมูลอาจเสียหาย จะพยายามซ่อมแซมโดยเพิ่มคำถาม "%s" ที่ขาดหายกลับเข้าไป

en: Template #%s in %s has a duplicate field "%s" with new value "%s". Probably two templates are not properly separated by a lone newline.
th: ต้นแบบคำถาม #%s ใน %s มีเขตข้อมูล "%s" ซ้ำกัน โดยค่าใหม่คือ "%s"  เป็นไปได้ว่ามีต้นแบบคำถามสองรายการที่ไม่ได้คั่นจากกันด้วยบรรทัดเปล่าให้เรียบร้อย

en: Unknown template field '%s', in stanza #%s of %s
th: ไม่รู้จักเขตข้อมูล '%s' ในรายการ #%s ใน %s

en: Template parse error near `%s', in stanza #%s of %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงต้นแบบคำถามใกล้กับ `%s' ในรายการ #%s ใน %s

en: Template #%s in %s does not contain a 'Template:' line
th: ต้นแบบคำถาม #%s ใน %s ไม่มีบรรทัด 'Template:'

en: must specify some debs to preconfigure
th: ต้องระบุแพกเกจ deb ที่จะตั้งค่าขั้นต้น

en: delaying package configuration, since apt-utils is not installed
th: จะชะลอการตั้งค่าแพกเกจไว้ก่อน เนื่องจากไม่ได้ติดตั้ง apt-utils ไว้

en: unable to re-open stdin: %s
th: ไม่สามารถเปิด stdin ใหม่ได้: %s

en: apt-extracttemplates failed: %s
th: apt-extracttemplates ไม่สำเร็จ: %s

en: Extracting templates from packages: %d%%
th: กำลังดึงต้นแบบคำถามจากแพกเกจ: %d%%

en: Preconfiguring packages ...
th: กำลังตั้งค่าขั้นต้นให้กับแพกเกจ ...

en: template parse error: %s
th: แจงต้นแบบคำถามไม่สำเร็จ: %s

en: debconf: can't chmod: %s
th: debconf: ไม่สามารถ chmod: %s

en: %s failed to preconfigure, with exit status %s
th: ตั้งค่าขั้นต้นให้กับ %s ไม่สำเร็จ โดยจบด้วยสถานะ %s

en: Usage: dpkg-reconfigure [options] packages
      -u,  --unseen-only		Show only not yet seen questions.
           --default-priority	Use default priority instead of low.
           --force			Force reconfiguration of broken packages.
           --no-reload		Do not reload templates. (Use with caution.)
th: วิธีใช้: dpkg-reconfigure [options] packages
      -u,  --unseen-only		แสดงเฉพาะคำถามที่ยังไม่เคยผ่านมาก่อน
           --default-priority	ใช้ระดับคำถามปริยายแทนการใช้ระดับต่ำ
           --force			บังคับตั้งค่าแพกเกจที่เสียหายใหม่
           --no-reload		ไม่ต้องโหลดต้นแบบคำถามซ้ำ (ใช้ด้วยความระมัดระวัง)

en: %s must be run as root
th: %s ต้องเรียกโดย root

en: please specify a package to reconfigure
th: กรุณาเลือกแพกเกจที่จะตั้งค่าใหม่

en: %s is not installed
th: %s ไม่ได้ติดตั้งไว้

en: %s is broken or not fully installed
th: %s เสียหาย หรือติดตั้งไม่สมบูรณ์

en: Usage: debconf-communicate [options] [package]
th: วิธีใช้: debconf-communicate [options] [package]

en: debconf-mergetemplate: This utility is deprecated. You should switch to using po-debconf's po2debconf program.
th: debconf-mergetemplate: เครื่องมือนี้เลิกใช้แล้ว คุณควรเปลี่ยนไปใช้ po2debconf ในแพกเกจ po-debconf แทน

en: Usage: debconf-mergetemplate [options] [templates.ll ...] templates
th: วิธีใช้: debconf-mergetemplate [options] [templates.ll ...] templates

en: 
            --outdated		Merge in even outdated translations.
    	--drop-old-templates	Drop entire outdated templates.
th: 
            --outdated		ผสานแม้คำแปลที่ไม่ใช้แล้ว
    	--drop-old-templates	ทิ้งต้นแบบคำถามเก่าทั้งหมด

en: %s is missing
th: ไม่มี %s

en: %s is missing; dropping %s
th: ไม่มี %s; จะทิ้ง %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s
th: %s คลุมเครือที่ไบต์ %s: %s

en: %s is fuzzy at byte %s: %s; dropping it
th: %s คลุมเครือที่ไบต์ %s: %s; จะทิ้งเขตข้อมูลนี้

en: %s is outdated
th: %s ไม่ใช้แล้ว

en: %s is outdated; dropping whole template!
th: %s ไม่ใช้แล้ว; จะทิ้งต้นแบบคำถามนี้ทั้งหมด!

en: Usage: debconf [options] command [args]
th: วิธีใช้: debconf [options] command [args]

en: 
      -o,  --owner=package		Set the package that owns the command.
th: 
      -o,  --owner=package		กำหนดแพกเกจที่เป็นเจ้าของคำสั่ง
