deja-dup - en to th translation catalogue (178 entries)

note: Translators: Monitor in this sense means something akin to 'watcher', not a computer screen.  This program acts like a daemon that kicks off backups at scheduled times.
en: Backup Monitor
th: เฝ้าสังเกตการสำรองข้อมูล

en: Schedules backups at regular intervals
th: กำหนดการการสำรองข้อมูลในช่วงเวลาปกติ

en: Keep your important documents safe from disaster
th: จัดเก็บเอกสารสำคัญของคุณให้ปลอดภัยจากภัยคุกคาม

en: Déjà Dup is a simple backup tool. It hides the complexity of backing up the Right Way (encrypted, off-site, and regular) and uses duplicity as the backend.
th: Déjà Dup เป็นเครื่องมือสำรองข้อมูลอย่างง่าย ซึ่งซ่อนความซ้ำซ้อนของการสำรองข้อมูลในวิธีที่ถูกต้อง (เข้ารหัส นอกสถานที่ และปกติ) โดยใช้ duplicity เป็นแบ็กเอนด์

en: Securely encrypts and compresses your data
th: เข้ารหัสและบีบอัดข้อมูลของคุณอย่างปลอดภัย

en: Incrementally backs up, letting you restore from any particular backup
th: สำรองข้อมูลแบบเพิ่มหน่วย และให้คุณเรียกคืนข้อมูลสำรองใด ๆ ที่ต้องการ

en: Schedules regular backups
th: จัดตารางการกู้คืนข้อมูลธรรมดา

en: Integrates well into your GNOME desktop
th: ทำงานร่วมกับเดสก์ท็อป GNOME ของคุณอย่างดี

en: Backups
th: การสำรองข้อมูล

en: Change your backup settings
th: แก้ไขการตั้งค่าการสำรองข้อมูลของคุณ

en: Back Up
th: สำรองข้อมูล

en: Folders to save
th: โฟลเดอร์ที่จะบันทึกไว้

en: Folders to ignore
th: โฟลเดอร์ที่จะเพิกเฉย

en: The last time Déjà Dup was run
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup ทำงาน

en: The last time Déjà Dup was successfully run. This time should be in ISO 8601 format.
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup ทำงานอย่างสมบูรณ์ ครั้งนี้ควรอยู่ในรูปแบบ ISO 8601

en: The last time Déjà Dup backed up
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup สำรองข้อมูล

en: The last time Déjà Dup successfully completed a backup. This time should be in ISO 8601 format.
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup สำรองข้อมูลแบบสมบูรณ์ ครั้งนี้ควรอยู่ในรูปแบบ ISO 8601

en: The last time Déjà Dup restored
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup กู้คืนข้อมูล

en: The last time Déjà Dup successfully completed a restore. This time should be in ISO 8601 format.
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup กู้คืนข้อมูลแบบสมบูรณ์ ครั้งนี้ควรอยู่ในรูปแบบ ISO 8601

en: Whether to periodically back up
th: สำรองข้อมูลตามตาราง

en: Whether to automatically back up on a regular schedule.
th: สำรองข้อมูลอัตโนมัติตามกำหนดการปกติ

en: How often to periodically back up
th: ความถี่ของช่วงเวลาในการสำรองข้อมูล

en: The number of days between backups.
th: จำนวนวันระหว่างการสำรองข้อมูล

en: The last time Déjà Dup checked whether it should prompt about backing up
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup ได้คอยเฝ้าสังเกตเมื่อถามถึงการสำรองข้อมูล

en: When a user logs in, the Déjà Dup monitor checks whether it should prompt about backing up. This is used to increase discoverability for users that don’t know about backups. This time should be either ‘disabled’ to turn off this check or in ISO 8601 format.
th: เมื่อผู้ใช้เข้าระบบ Déjà Dup จะคอยเฝ้าสังเกตเมื่อถามถึงการสำรองข้อมูล นี่จะถูกใช้เพื่อเพิ่มความสามารถสำหรับผู้ใช้ที่ไม่ทราบเกี่ยวกับการสำรองข้อมูล ในตอนนี้ควรจะเป็น ‘disabled’ เพื่อปิดการตรวจสอบนี้ หรือในรูปแบบ ISO 8601

en: The last time Déjà Dup checked whether it should prompt about your password
th: ครั้งล่าสุดที่ Déjà Dup ได้คอยเฝ้าสังเกตเมื่อถามถึงรหัสผ่านของคุณ

en: In order to prevent you from forgetting your passwords, Déjà Dup will occasionally notify you to confirm the password. This time should be either ‘disabled’ to turn off this check or in ISO 8601 format.
th: เพื่อเป็นการป้องกันไม่ให้คุณลืมรหัสผ่าน Déjà Dup จะเตือนให้คุณทำการยืนยันรหัสผ่านของคุณในบางโอกาส ในตอนนี้ควรจะเป็น ‘disabled’ เพื่อปิดการตรวจสอบนี้ หรือในรูปแบบ ISO 8601

en: How long to keep backup files
th: จะเก็บแฟ้มข้อมูลสำรองไว้นานเท่าใด

en: The number of days to keep backup files on the backup location. A value of 0 means forever. This is a minimum number of days; the files may be kept longer.
th: จำนวนวันที่จะเก็บข้อมูลสำรองไว้ในตำแหน่งการสำรอง ค่า 0 หมายถึงตลอดไป นี่เป็นจำนวนต่ำสุดของวัน แฟ้มอาจถูกเก็บไว้นานกว่านั้น

en: How long to wait between full backups
th: จะรอระหว่างการสำรองข้อมูลแบบเต็มนานเท่าใด

en: Déjà Dup needs to occasionally make fresh full backups. This is the number of days to wait between full backups.
th: Déjà Dup จำเป็นต้องสำรองข้อมูลแบบเต็มในบางโอกาส นี่คือจำนวนวันที่ต้องรอระหว่างการสำรองข้อมูลแบบเต็ม

en: Type of location to store backup
th: ประเภทของตำแหน่งที่จะจัดเก็บข้อมูลสำรอง

en: The type of backup location. If ‘auto’, a default will be chosen based on what is available.
th: ประเภทของตำแหน่งการสำรองข้อมูล ถ้า ‘auto’ จะเลือกตำแหน่งที่เป็นไปได้เป็นค่าปริยาย

en: The folder where backups are stored
th: โฟลเดอร์สำหรับเก็บข้อมูลสำรอง

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: Overview
th: ภาพรวม

en: _Restore
th: กู้_คืน

en: _Date
th: _วันที่

en: Restore
th: กู้คืน

en: E_ncryption password
th: เ_ข้ารหัสรหัสผ่าน

en: _Show password
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: _Remember password
th: _จำรหัสผ่าน

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Storage
th: สื่อจัดเก็บข้อมูล

en: Schedule
th: กำหนดการ

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: _Folder
th: โ_ฟลเดอร์

en: _Choose Folder…
th: เ_ลือกโฟลเดอร์...

en: Co_ntinue
th: _ดำเนินการต่อ

[ctx: verb]
en: _Test
th: _ทดสอบ

en: _Resume Later
th: _ทำต่อภายหลัง

en: _Back
th: _ย้อนกลับ

en: _Close
th: _ปิด

en: _Forward
th: ถั_ดไป

[ctx: back up is verb]
en: Back Up
th: สำรองข้อมูล

[ctx: back up is verb]
en: _Back Up
th: _สำรองข้อมูล

en: Creating the first backup.  This may take a while.
th: การสร้างการสำรองข้อมูลครั้งแรก อาจใช้เวลานาน

en: Creating a fresh backup to protect against backup corruption.  This will take longer than normal.
th: การสร้างข้อมูลสำรองใหม่เพื่อป้องกันความเสียหายของข้อมูลสำรองจะใช้เวลานานกว่าปกติ

note: Translators:  This is the phrase 'Backing up' in the larger phrase "Backing up '%s'".  %s is a filename.
en: Backing up:
th: กำลังสำรองข้อมูล:

en: Backup Failed
th: การสำรองข้อมูลล้มเหลว

en: Backup Finished
th: สำรองข้อมูลเสร็จสิ้น

note: Also leave ourselves up if we just finished a restore test.
en: Your files were successfully backed up and tested.
th: แฟ้มต่างๆ ของคุณได้ถูกกู้คืนและทดสอบอย่างสมบูรณ์แล้ว

en: Backing Up…
th: กำลังสำรองข้อมูล...

en: Scanning:
th: การสแกน:

en: Scanning…
th: กำลังสแกน...

en: _Details
th: _รายละเอียด

en: _Allow restoring without a password
th: _อนุญาตให้กู้คืนโดยไม่ต้องใช้รหัสผ่าน

en: _Password-protect your backup
th: _รหัสผ่านเพื่อป้องกันข้อมูลสำรองของคุณ

en: You will need your password to restore your files. You might want to write it down.
th: คุณจะต้องใช้รหัสผ่านของคุณในการกู้คืนแฟ้มของคุณ คุณอาจต้องการให้เขียนแฟ้มลงไปด้วย

en: Confir_m password
th: ยื_นยันรหัสผ่าน

en: In order to check that you will be able to retrieve your files in the case of an emergency, please enter your encryption password again to perform a brief restore test.
th: เพื่อเป็นการตรวจสอบว่าคุณจะสามารถดึงแฟ้มของคุณมาใช้ในยามฉุกเฉินได้ โปรดป้อนรหัสผ่านการเข้ารหัสข้อมูลของคุณอีกครั้งเพื่อทำการทดสอบแบบสั้น ๆ

en: Test every two _months
th: _ทดสอบทุก ๆ สองเดือน

en: Summary
th: สรุป

en: Restore Test
th: เรียกคืนการทดสอบ

note: For most, don't do anything special.  Show generic 'unknown error' message, but provide the exception text for better bug reports. Plus, sometimes it may clue the user in to what's wrong. But first, try to restart without a cache, since that seems to quite frequently fix odd metadata errors with dup
en: Failed with an unknown error.
th: ล้มเหลวโดยไม่ทราบข้อผิดพลาด

en: Require Password?
th: ต้องใช้รหัสผ่านหรือไม่?

en: Encryption Password Needed
th: จำเป็นต้องเข้ารหัสรหัสผ่าน

en: _Backup location
th: ตำแหน่งการ_สำรองข้อมูล

en: Restore From Where?
th: กู้คืนจากที่ใด?

en: Restore files to _original locations
th: กู้คืนแฟ้มไปยังตำแหน่ง_ดั้งเดิม

en: Restore to _specific folder
th: กู้คืนไปยังโฟลเดอร์ที่_กำหนด

en: Choose destination for restored files
th: เลือกปลายทางสำหรับกู้คืนแฟ้ม

en: Restore _folder
th: กู้คืนโ_ฟลเดอร์

en: Backup location
th: ตำแหน่งการสำรองข้อมูล

en: Restore date
th: วันที่กู้คืน

en: Restore folder
th: กู้คืนโฟลเดอร์

en: Checking for Backups…
th: กำลังตรวจสอบการสำรองข้อมูล...

en: Restore From When?
th: กู้คืนตั้งแต่เมื่อใด?

en: Restore to Where?
th: กู้คืนไปที่ไหน?

note: Translators:  This is the word 'Restoring' in the phrase "Restoring '%s'".  %s is a filename.
en: Restoring:
th: การกู้คืน:

note: If we didn't see any dates...  Must not be any backups on the backend
en: No backups to restore
th: ไม่มีข้อมูลสำรองที่จะกู้คืน

en: Original location
th: ตำแหน่งดั้งเดิม

en: File to restore | Files to restore
th[0]: แฟ้มที่ต้องการกู้คืน

en: Restore Failed
th: การกู้คืนล้มเหลว

en: Restore Finished
th: การกู้คืนเสร็จสิ้น

note: if it *is* visible, a header will be set already
en: Your files were successfully restored.
th: แฟ้มของคุณกู้คืนสำเร็จแล้ว

en: Your file was successfully restored. | Your files were successfully restored.
th[0]: การกู้คืนแฟ้มของคุณสำเร็จแล้ว

en: Restoring…
th: กำลังกู้คืน...

en: At least six months
th: อย่างน้อย 6 เดือน

en: At least a year
th: อย่างน้อย 1 ปี

en: Forever
th: ตลอดไป

en: At least %d day | At least %d days
th[0]: อย่างน้อย %d วัน

en: Remove
th: ลบ

en: Add
th: เพิ่ม

en: Choose folders
th: เลือกโฟลเดอร์

en: _Add
th: เ_พิ่ม

note: *** Basic entries ***
en: Google Drive
th: Google ไดรฟ์

en: Local Folder
th: โฟลเดอร์ในเครื่อง

en: Google Cloud Storage
th: ที่เก็บข้อมูลคลาวด์ของ Google

en: Choose Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: _OK
th: _ตกลง

en: Daily
th: รายวัน

en: Weekly
th: รายสัปดาห์

en: Every %d day | Every %d days
th[0]: ทุก %d วัน

note: Check for some really simple/common friendly names
en: Next backup is today.
th: การสำรองข้อมูลครั้งถัดไปจะมีขึ้นในวันนี้

en: Next backup is tomorrow.
th: การสำรองข้อมูลครั้งถัดไปจะมีขึ้นในวันพรุ่งนี้

en: Next backup is %d day from now. | Next backup is %d days from now.
th[0]: การสำรองข้อมูลครั้งถัดไปจะมีขึ้นใน %d วันนับจากนี้

note: Check for some really simple/common friendly names
en: Last backup was today.
th: การสำรองข้อมูลครั้งที่ผ่านมาได้มีขึ้นเมื่อวันนี้

en: Last backup was yesterday.
th: การสำรองข้อมูลครั้งที่ผ่านมาได้มีขึ้นเมื่อวานนี้

en: Last backup was %d day ago. | Last backup was %d days ago.
th[0]: การสำรองข้อมูลครั้งที่ผ่านมาได้มีขึ้นเมื่อ %d วันที่ผ่านมา

en: No recent backups.
th: ไม่มีการสำรองข้อมูลเมื่อเร็ว ๆ นี้

en: No backup scheduled.
th: ไม่ได้จัดตารางเวลาการสำรองข้อมูล

en: Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: _Username
th: _ชื่อผู้ใช้

en: _Password
th: _รหัสผ่าน

en: S_how password
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: Location not available
th: ตำแหน่งไม่สามารถใช้งานได้

en: Connect _anonymously
th: เชื่อมต่อแบบ_นิรนาม

en: Connect as u_ser
th: เชื่อมต่อเป็นผู้ใ_ช้

note: Translators: this is a Windows networking domain
en: _Domain
th: โ_ดเมน

en: Keep your files safe by backing up regularly
th: เก็บแฟ้มของคุณให้ปลอดภัยด้วยการสำรองข้อมูลเป็นประจำ

en: Important documents, data, and settings can be protected by storing them in a backup. In the case of a disaster, you would be able to recover them from that backup.
th: เอกสารสำคัญ ข้อมูล และการตั้งค่า สามารถป้องกันได้ด้วยการสำรองข้อมูล ในกรณีที่เกิดเหตุร้ายคุณสามารถกู้คืนมันจากข้อมูลสำรองได้

en: _Don't Show Again
th: ไ_ม่ต้องแสดงอีก

en: _Open Backup Settings
th: เ_ปิดการตั้งค่าการสำรองข้อมูล

en: Backup completed
th: การสำรองข้อมูลสมบูรณ์

en: Backup finished
th: การสำรองข้อมูลเสร็จสิ้น

en: Not all files were successfully backed up.  See dialog for more details.
th: มีไม่หมดทุกแฟ้มที่กู้คืนอย่างเสร็จสมบูรณ์ ดูกล่องโต้ตอบสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

en: Starting scheduled backup
th: กำลังเริ่มการสำรองข้อมูลตามกำหนดการ

en: Could not display %s
th: ไม่สามารถแสดงผล %s

en: Show version
th: แสดงหมายเลขรุ่น

en: Restore given files
th: กู้คืนแฟ้มที่กำหนด

en: Immediately start a backup
th: เริ่มสำรองข้อมูลทันที

en: Scheduled backup delayed
th: การสำรองข้อมูลตามกำหนดการล่าช้า

note: Translators: %2$s is the name of a removable drive, %1$s is a folder on that removable drive.
en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

en: Waiting for ‘%s’ to become connected…
th: กำลังรอ ‘%s’ เพื่อจะเชื่อมต่อ...

en: Backup will begin when a network connection becomes available.
th: การสำรองจะเริ่มขึ้นเมื่อการเชื่อมต่อเครือข่ายเปิดใช้

en: Waiting for a network connection…
th: กำลังรอการเชื่อมต่อเครื่อข่าย...

note: Translators: this is the home folder and %s is the user's username
en: Home (%s)
th: บ้านของ (%s)

note: Translators: this is the home folder
en: Home
th: บ้าน

note: Translators: this is the trash folder
en: Trash
th: ถังขยะ

en: Backup encryption password
th: สำรองข้อมูลการเข้ารหัสรหัสผ่าน

en: Backing up…
th: กำลังสำรองข้อมูล...

en: Checking for backups…
th: กำลังตรวจสอบข้อมูลสำรอง...

en: Listing files…
th: กำลังไล่เรียงแฟ้ม...

en: Preparing…
th: กำลังเตรียม...

en: Verifying backup…
th: กำลังยืนยันการสำรองข้อมูล...

en: Restoring files…
th: กำลังกู้คืนแฟ้ม...

en: Your backup appears to be corrupted.  You should delete the backup and try again.
th: ข้อมูลสำรองของคุณดูเหมือนจะซ้ำกัน คุณควรลบข้อมูลสำรองอันเดิมที่มีอยู่แล้วลองใหม่อีกครั้ง

en: Paused (no network)
th: หยุด (ไม่มีเครือข่าย)

en: Cleaning up…
th: กำลังล้างข้อมูล...

note: OK, we succeeded yay!  But some files didn't make it into the backup because we couldn't read them.  So tell the user so they don't think everything is hunky dory.
en: Could not back up the following files.  Please make sure you are able to open them.
th: ไม่สามารถสำรองแฟ้มดังกล่าวได้ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณเปิดแฟ้มเหล่านี้ได้

note: OK, we succeeded yay!  But some files didn't actually restore because we couldn't write to them.  So tell the user so they don't think everything is hunky dory.
en: Could not restore the following files.  Please make sure you are able to write to them.
th: ไม่สามารถกู้คืนแฟ้มดังกล่าวได้ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณเขียนแฟ้มเหล่านี้ได้

note: notify upper layers, if they want to do anything
en: Bad encryption password.
th: รหัสผ่านการเข้ารหัสแย่

note: make text a little nicer than duplicity gives duplicity gives something like "home/blah/blah not found in archive, no files restored".
en: Could not restore ‘%s’: File not found in backup
th: ไม่สามารถกู้คืน ‘%s’: ไม่พบแฟ้มในข้อมูลสำรอง

en: The existing backup is of a computer named %s, but the current computer’s name is %s.  If this is unexpected, you should back up to a different location.
th: ข้อมูลสำรองที่มีอยู่เป็นของคอมพิวเตอร์ชื่อ %s แต่ชื่อคอมพิวเตอร์ในปัจจุบันเป็น %s ถ้าข้อมูลนี้ผิดพลาดคุณควรสำรองข้อมูลที่ตำแหน่งอื่น

en: Computer name changed
th: เปลี่ยนชื่อคอมพิวเตอร์แล้ว

en: Permission denied when trying to create ‘%s’.
th: ไม่ได้รับอนุญาตขณะพยายามสร้าง '%s'

note: assume error is on backend side
en: Permission denied when trying to read ‘%s’.
th: ไม่ได้รับอนุญาตขณะพยายามอ่าน '%s'

en: Permission denied when trying to delete ‘%s’.
th: ไม่ได้รับอนุญาตขณะพยายามลบ '%s'

en: Backup location ‘%s’ does not exist.
th: ยังไม่มีตำแหน่งการสำรองข้อมูล ‘%s’

en: No space left.
th: ไม่มีพื้นที่ว่างเหลือ

en: Error reading file ‘%s’.
th: การอ่านแฟ้ม ‘%s’ ผิดพลาด

en: Error writing file ‘%s’.
th: การเขียนแฟ้ม ‘%s’ ผิดพลาด

en: No space left in ‘%s’.
th: ไม่มีพื้นที่ว่างใน ‘%s’

en: No backup files found
th: ไม่พบแฟ้มข้อมูลสำรอง

en: Uploading…
th: กำลังอัปโหลด...

en: Could not understand duplicity version.
th: ไม่สามารถเข้าใจรุ่นของ duplicity ได้

en: Could not understand duplicity version ‘%s’.
th: ไม่สามารถเข้าใจรุ่น '%s' ของ duplicity ได้
