dia - en to th translation catalogue (420 entries)

note: This is not an errror
en: Warning: invalid layer range %lu - %lu
th: คำเตือน: ช่วงของชั้นงาน %lu - %lu ไม่ถูกต้อง

en: Warning: Layer %lu (%s) selected more than once.
th: คำเตือน: ชั้นงาน %lu (%s) ถูกเลือกมากกว่าหนึ่งครั้ง

en: Warning: Layer %d (%s) selected more than once.
th: คำเตือน: ชั้นงาน %d (%s) ถูกเลือกมากกว่าหนึ่งครั้ง

en: Warning: There is no layer named %s
th: คำเตือน: ไม่พบชั้นงานชื่อ %s

en: %s error: don't know how to export into %s
th: %s ผิดพลาด: ไม่สามารถนำข้อมูลออกเป็น %s

en: %s error: input and output file name is identical: %s
th: %s ผิดพลาด: ชื่อแฟ้มยังเหมือนเดิม: %s

en: %s error: need valid input file %s
th: %s ผิดพลาด: ต้องการแฟ้มข้อมูลเข้า %s ที่มีลักษณะตรงตามรูปแบบ

en: Can't find output format/filter %s
th: ไม่พบรูปแบบ/ตัวกรองสำหรับเขียนข้อมูลแบบ %s

note: Translators:  The argument is a list of options, not to be translated
en: Select the filter/format out of: %s
th: เลือกตัวกรอง/รูปแบบจาก: %s

note: &export_file_name
en: Export loaded file and exit
th: ส่งออกข้อมูลจากแฟ้มที่โหลด และออกจากโปรแกรม

en: Export graphics size
th: ส่งออกขนาดกราฟิก

note: 13.3.2004 sampo@iki.fi
en: Show only specified layers (e.g. when exporting). Can be either the layer name or a range of layer numbers (X-Y)
th: แสดงเฉพาะชั้นงานที่ระบุไว้ (เช่น ในขณะส่งออก) สามารถระบุเป็นชื่อของชั้นงาน หรือหมายเลขช่วงของชั้นงาน (X-Y)

en: Don't show the splash screen
th: ไม่แสดงหน้าจอเริ่มโปรแกรม

en: Don't create empty diagram
th: ไม่สร้างแผนภูมิเปล่า

en: Send error messages to stderr instead of showing dialogs.
th: ส่งข้อความผิดพลาดไปยัง stderr แทนกล่องข้อความ

en: Display credits list and exit
th: แสดงรายชื่อกิติกรรมประกาศและออกจากโปรแกรม

en: Generate verbose output
th: แสดงขั้นตอนการทำงานอย่างละเอียด

en: Display version and exit
th: แสดงหมายเลขรุ่นของโปรแกรมและออกจากโปรแกรม

en: Show this help message
th: แสดงข้อความช่วยเหลือนี้

en: Can't connect to session manager!
th: ไม่สามารถติดต่อโปรแกรมจัดการวาระ!

note: TRANSLATOR: 2nd and 3rd %s are time and date respectively.
en: Dia version %s, compiled %s %s
th: Dia รุ่น %s, คอมไพล์เมื่อ %s %s

en: Dia version %s
th: Dia รุ่น %s

en: Couldn't find standard objects when looking for object-libs; exiting...
th: ไม่พบออบเจ็กต์มาตรฐานขณะค้นหา object-libs  จะออกจากโปรแกรม...

en: Couldn't find standard objects when looking for object-libs in '%s'; exiting...
th: ไม่พบออบเจ็กต์มาตรฐานขณะค้นหา object-libs ใน '%s'  จะออกจากโปรแกรม...

en: Diagram1.dia
th: แผนภูมิ1.dia

en: This shouldn't happen.  Please file a bug report at bugzilla.gnome.org
    describing how you can cause this message to appear.
th: สิ่งนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้น กรุณารายงานข้อบกพร่องนี้ไปที่ bugzilla.gnome.org
    โดยอธิบายว่าคุณทำอย่างไรจึงมีข้อความนี้ขึ้นมา

note: no standard buttons
en: Quitting without saving modified diagrams
th: กำลังออกจากโปรแกรมโดยมิได้บันทึกแผนภูมิที่ถูกเปลี่ยนแปลง

en: Modified diagrams exist. Are you sure you want to quit Dia without saving them?
th: ยังมีแผนภูมิที่ถูกเปลี่ยนแปลงแล้วอยู่ ยืนยันที่จะออกจากโปรแกรมทั้งที่ยังไม่ได้บันทึกแฟ้มหรือไม่?

en: Quit Dia
th: ออกจากโปรแกรม Dia

note: This printf seems to prevent a race condition with unrefs. Yuck.  -Lars
en: Thank you for using Dia.
th: ขอบคุณที่ใช้ Dia

en: Could not create per-user Dia config directory
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีของผู้ใช้ เพื่อเก็บค่าตั้งของโปรแกรม Dia

en: Could not create per-user Dia config directory. Please make sure that the environment variable HOME points to an existing directory.
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรีของผู้ใช้เพื่อเก็บค่าตั้งของ Dia กรุณาตรวจสอบตัวแปรสภาพแวดล้อม HOME ว่าได้ชี้ไปยังไดเรกทอรีที่มีอยู่แล้วหรือไม่

en: Error on option %s: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เกิดความผิดพลาดที่ตัวเลือก %s: %s
    เรียก '%s --help' เพื่อดูรายการตัวเลือกทั้งหมดสำหรับคำสั่ง

en: '%s' not found!
th: ไม่พบ '%s'!

en: The original author of Dia was:
th: ผู้เขียน Dia เริ่มแรกคือ:

en: 
    The current maintainers of Dia are:
th: 
    ผู้พัฒนา Dia ในปัจจุบันได้แก่:

en: 
    Other authors are:
th: 
    ผู้เขียนท่านอื่นๆ ได้แก่:

en: 
    Dia is documented by:
th: 
    เอกสารของโปรแกรม Dia เขียนโดย:

en: Recovering autosaved diagrams
th: กำลังกู้คืนแผนภูมิที่ได้บันทึกแบบอัตโนมัติไว้

en: Autosaved files exist.
    Please select those you wish to recover.
th: มีแฟ้มที่บันทึกโดยอัตโนมัติอยู่
    กรุณาเลือกแฟ้มที่คุณต้องการกู้คืน

en: Select foreground color
th: เลือกสีสำหรับวาด

en: Select background color
th: เลือกสีพื้นหลัง

en: Diagram%d.dia
th: แผนภูมิ%d.dia

en: No existing object to paste.
th: ไม่มีวัตถุเพื่อใช้แปะ

en: Could not find help directory
th: ไม่พบไดเรกทอรีคู่มือวิธีใช้

en: Could not open help directory:
    %s
th: ไม่สามารถเปิดไดเรกทอรีคู่มือวิธีใช้:
    %s

en: translator_credits-PLEASE_ADD_YOURSELF_HERE
th: ธีร์ ธนวัฒนากุล

en: A program for drawing structured diagrams.
th: โปรแกรมเพื่อวาดแผนภูมิโครงสร้าง

en: Object defaults
th: ค่าปริยายของวัตถุ

en: This object has no defaults.
th: วัตถุนี้ไม่มีค่าปริยาย

en: Defaults:
th: ค่าปริยาย:

en: Diagram Properties
th: คุณสมบัติของแผนภูมิ

en: Dynamic grid
th: ตะแกรงไดนามิก

en: Spacing
th: ช่องไฟ

en: Visible spacing
th: ช่องไฟที่มองเห็นได้

note: Hexes!
en: Hex grid
th: ตะแกรงหกเหลี่ยม

en: Hex grid size
th: ขนาดตะแกรงหกเหลี่ยม

en: Grid
th: ตะแกรง

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Grid Lines
th: เส้นตะแกรง

en: Page Breaks
th: ขึ้นหน้าใหม่

en: Colors
th: สีต่างๆ

note: Can we be sure that the filename is the 'proper title'?
en: Diagram Properties: %s
th: คุณสมบัติของแผนภูมิ :%s

en: Could not initialize Bonobo!
th: ไม่สามารถเริ่มการใช้งาน Bonobo!

en: X position
th: ตำแหน่ง X

en: Y position
th: ตำแหน่ง Y

note: &export_file_format
en: Export format to use
th: รูปแบบส่งออกที่จะใช้

note: &export_file_name
en: Export file name to use
th: ชื่อแฟ้มส่งออกที่จะใช้

en: Quiet operation
th: ดำเนินการอย่างเงียบๆ

en: Error: No arguments found.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: ผิดพลาด: ไม่พบอาร์กิวเมนต์
    เรียก '%s --help' เพื่อดูรายการตัวเลือกทั้งหมดสำหรับคำสั่ง

en: %s error: can specify only one of -t or -o.
th: %s ผิดพลาด: สามารถระบุ -t หรือ -o เพียงอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น

en: %s error: must specify only one of -t or -o.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: %s ผิดพลาด: ต้องระบุ -t หรือ -o เพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง
    เรียก '%s --help' เพื่อดูรายการตัวเลือกทั้งหมดสำหรับคำสั่ง

en: %s error: no input file.
th: %s ผิดพลาด: ไม่มีแฟ้มข้อมูลเข้า

en: %s error: only one input file expected.
th: %s ผิดพลาด: รับแฟ้มข้อมูลเข้าเพียงแฟ้มเดียว

en: %s error: popt library not available on this system
th: %s ผิดพลาด: ไลบรารี popt ไม่มีอยู่ในระบบ

en: /_Sort objects
th: /_เรียงวัตถุ

en: /Sort objects/by _name
th: /เรียงวัตถุ/ตาม_ชื่อ

en: /Sort objects/by _type
th: /เรียงวัตถุ/ตาม_ชนิด

en: /Sort objects/All by name
th: /เรียงวัตถุ/ทั้งหมดตามชื่อ

en: /Sort objects/All by type
th: /เรียงวัตถุ/ทั้งหมดตามชนิด

en: /Sort objects/All as inserted
th: /เรียงวัตถุ/ทั้งหมดตามที่ใส่เข้ามา

en: /Sort objects/_Default
th: /เรียงวัตถุ/_ค่าปริยาย

en: /Sort objects/Default/by _name
th: /เรียงวัตถุ/ค่าปริยาย/ตาม_ชื่อ

en: /Sort objects/Default/by _type
th: /เรียงวัตถุ/ค่าปริยาย/ตาม_ชนิด

en: /Sort objects/Default/as _inserted
th: /เรียงวัตถุ/ค่าปริยาย/ตามลำดับการแ_ทรก

en: /Sort _diagrams
th: /เรียง_แผนภูมิ

en: /Sort _diagrams/by _name
th: /เรียง_แผนภูมิ/ตาม_ชื่อ

en: /Sort _diagrams/as _inserted
th: /เรียง_แผนภูมิ/ตามลำดับการแ_ทรก

en: /Sort diagrams/_Default
th: /เรียงแผนภูมิ/_ค่าปริยาย

en: /Sort diagrams/Default/by _name
th: /เรียงแผนภูมิ/ค่าปริยาย/ตาม_ชื่อ

en: /Sort diagrams/Default/as _inserted
th: /เรียงแผนภูมิ/ค่าปริยาย/ตามลำดับการแ_ทรก

en: /_Locate
th: /_ระบุตำแหน่ง

en: /_Properties
th: /_คุณสมบัติ

en: /_Hide this type
th: /_ซ่อนชนิดนี้

en: Couldn't convert filename '%s' to UTF-8: %s
th: ไม่สามารถแปลงชื่อแฟ้ม '%s' ไปเป็น UTF-8: %s

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Ok
th: ตกลง

en: Cancel
th: ยกเลิก

note: paper size
en: Paper Size
th: ขนาดกระดาษ

note: orientation
en: Orientation
th: แนวกระดาษ

note: margins
en: Margins
th: ขอบ

en: Top:
th: บน:

en: Bottom:
th: ล่าง:

en: Left:
th: ซ้าย:

en: Right:
th: ขวา:

note: Scaling
en: Scaling
th: อัตราส่วน

en: Scale:
th: อัตราส่วน:

en: Fit to:
th: พอดีกับ:

en: by
th: โดย

en: Page Setup
th: ตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: This object doesn't support Undo/Redo.
    Undo information erased.
th: วัตถุชนิดนี้ไม่รองรับการ เรียกคืน/ทำซ้ำ
    ข้อมูลการเรียกคืนถูกลบแล้ว

en: Properties...
th: คุณสมบัติ...

en: Diagram modified!
th: แผนภูมิมีการแก้ไข!

en: Selected '%s'
th: เลือก '%s'

en: <unnamed>
th: <ไม่มีชื่อ>

note: no standard buttons
en: Closing diagram without saving
th: กำลังปิดแผนภูมิโดยไม่บันทึก

en: The diagram '%s'
    has not been saved. Save changes now?
th: แผนภูมิ '%s'
    ยังไม่ได้บันทึก จะบันทึกเดี๋ยวนี้เลยหรือไม่?

en: Close Diagram
th: ปิดแผนภูมิ

en: _Discard Changes
th: _ละทิ้งสิ่งที่เปลี่ยนไป

en: Can't open output file %s: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มข้อมูลออก %s: %s

en: Could not create PNG write structure
th: ไม่สามารถสร้างโครงสร้างข้อมูลสำหรับการเขียน PNG

en: Could not create PNG header info structure
th: ไม่สามารถสร้างข้อมูลส่วนหัว PNG

en: Error occurred while writing PNG
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างการเขียนข้อมูล PNG

note: Create a dialog
en: PNG Export Options
th: ตัวเลือกการส่งออกข้อมูล PNG

note: Translators: Menu item Verb/Channel/Export Translators: Menu item Verb/Channel/Export/Export
en: Export
th: ส่งออก

en: Image width:
th: ความกว้างของภาพ:

en: Image height:
th: ความสูงของภาพ:

en: By extension
th: ตามนามสกุลแฟ้ม

en: Open Diagram
th: เปิดแผนภูมิ

en: Open Options
th: ตัวเลือกการเปิด

en: Determine file type:
th: เลือกชนิดของแฟ้ม:

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: Supported Formats
th: ชนิดที่รองรับ

en: Some characters in the filename are neither UTF-8
    nor your local encoding.
    Some things will break.
th: มีอักขระบางตัวในชื่อแฟ้มที่ไม่ใช่ทั้ง UTF-8
    และรหัสอักขระท้องถิ่นของคุณ
    จะมีบางอย่างเสียหาย

en: File already exists
th: มีแฟ้มนี้อยู่แล้ว

en: The file '%s' already exists.
    Do you want to overwrite it?
th: มีแฟ้ม '%s' อยู่แล้ว
    ต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: Save Diagram
th: จัดเก็บแผนภูมิ

note: Need better way to make it a reasonable size.  Isn't there some standard look for them (or is that just Gnome?)
en: Compress diagram files
th: บีบอัดแฟ้มแผนภูมิ

en: Compression reduces file size to less than 1/10th size and speeds up loading and saving.  Some text programs cannot manipulate compressed files.
th: การบีบอัดทำให้ขนาดแฟ้มลดลงเหลือน้อยกว่า 1 ใน 10 และทำให้โหลดและบันทึกข้อมูลได้เร็วขึ้น แต่โปรแกรมจัดการข้อความบางโปรแกรมจะไม่สามารถใช้งานแฟ้มที่ถูกบีบอัดได้

en: Could not determine which export filter
    to use to save '%s'
th: ไม่สามารถระบุตัวกรองสำหรับส่งออกเพื่อบันทึก '%s'

en: Export Diagram
th: นำแผนภูมิออก

en: Export Options
th: นำตัวเลือกออก

note: Translators: Menu item Verb/Control Magnitude/Change/Magnify
en: Magnify
th: ขยาย

en: Scroll around the diagram
th: เลื่อนไปตามแผนภูมิ

en: Text
th: ตัวอักษร

en: Box
th: กล่อง

en: Ellipse
th: วงรี

en: Polygon
th: รูปเหลี่ยม

en: Beziergon
th: รูปโค้ง

en: Line
th: เส้น

en: Arc
th: โค้ง

en: Zigzagline
th: ฟันปลา

en: Polyline
th: เส้นเหลี่ยม

en: Bezierline
th: เส้นโค้ง

en: Image
th: ภาพ

en: Diagram menu.
th: เมนูแผนภูมิ

en: Pops up the Navigation window.
th: แสดงหน้าต่างใช้งาน

en: Zoom
th: ซูม

en: Toggles snap-to-grid for this window.
th: กำหนดใช้การแนบเส้นตะแกรงสำหรับหน่าต่างนี้

en: Toggles object snapping for this window.
th: กำหนดให้วัตถุเกาะตารางสำหรับหน้าต่างนี้

en: No sheet named %s
th: ไม่มีแผ่นงานชื่อ %s

en: Other sheets
th: แผ่นงานอื่นๆ

en: Misc
th: อื่นๆ

en: Foreground & background colors for new objects.  The small black and white squares reset colors.  The small arrows swap colors.  Double click to change colors.
th: สีวาดและสีพื้นหลังสำหรับวัตถุใหม่ สี่เหลี่ยมขาวดำขนาดเล็กใช้เพื่อล้างค่าสี ลูกศรขนาดเล็กใช้เพื่อสลับสี ดับเบิลคลิกเพื่อเปลี่ยนสี

en: Line widths.  Click on a line to set the default line width for new objects.  Double-click to set the line width more precisely.
th: ความหนาของเส้น คลิกที่เส้นเพื่อกำหนดค่าปริยายของความหนาของเส้นสำหรับวัตถุใหม่ ดับเบิลคลิกเพื่อกำหนดความหนาของเส้นอย่างละเอียด

en: Arrow style at the beginning of new lines.  Click to pick an arrow, or set arrow parameters with Details...
th: รูปแบบของหัวลูกศรที่จุดเริ่มต้นของเส้นใหม่ คลิกเพื่อเลือกหัวลูกศรหรือตั้งค่าพร้อมแสดงรายละเอียด...

en: Line style for new lines.  Click to pick a line style, or set line style parameters with Details...
th: รูปแบบของเส้นใหม่ คลิกเพื่อเลือกรูปแบบของเส้นหรือตั้งค่าพร้อมแสดงรายละเอียด...

en: Arrow style at the end of new lines.  Click to pick an arrow, or set arrow parameters with Details...
th: รูปแบบของหัวลูกศรที่จุดปลายของเส้นใหม่ คลิกเพื่อเลือกหัวลูกศรหรือตั้งค่าพร้อมแสดงรายละเอียด...

en: New Layer
th: ชั้นงานใหม่

en: Raise Layer
th: ยกชั้นงานขึ้น

en: Lower Layer
th: ลดชั้นงานลง

en: Delete Layer
th: ลบชั้นงาน

en: Layers
th: ชั้นงานต่างๆ

en: Diagram:
th: แผนภูมิ:

en: New layer %d
th: ชั้นงานใหม่ %d

en: none
th: ไม่มี

en: Edit Layer Attributes
th: แก้ไขคุณลักษณะชั้นงาน

en: Layer name:
th: ชื่อชั้นงาน:

en: Line width
th: ความหนาของเส้น

en: Line width:
th: ความหนาของเส้น:

en: Error loading diagram.
    Linked object not found in document.
th: การโหลดแผนภูมิผิดพลาด
    ไม่พบวัตถุที่ถูกเชื่อมโยงไว้ในเอกสาร

en: Error loading diagram.
    connection handle does not exist.
th: การโหลดแผนภูมิผิดพลาด
    ไม่พบสิ่งรองรับการเชื่อมต่อ

en: Error loading diagram.
    connection point %s does not exist.
th: การโหลดแผนภูมิผิดพลาด
    ไม่พบจุดเชื่อมต่อ %s

en: You must specify a file, not a directory.
th: คุณต้องระบุแฟ้ม ไม่ใช่ไดเรกทอรี

en: Couldn't open: '%s' for reading.
th: ไม่สามารถเปิด '%s' เพื่ออ่านข้อมูล

en: Error loading diagram %s.
    Unknown file type.
th: โหลดแผนภูมิ %s ผิดพลาด
    ไม่รู้จักแฟ้มชนิดนี้

en: Error loading diagram %s.
    Not a Dia file.
th: โหลดแผนภูมิ %s ผิดพลาด
    ไม่ใช่แฟ้ม Dia

en: Error loading diagram:
    %s.
    A valid Dia file defines at least one layer.
th: โหลดแผนภูมิผิดพลาด:
    %s
    แฟ้ม Dia ที่ถูกต้อง จะต้องมีอย่างน้อยหนึ่งชั้นงาน

en: Dia Diagram File
th: แฟ้มแผนภูมิ Dia

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: Sheets and Objects...
th: แผ่นงานและวัตถุต่างๆ...

en: Plugins...
th: ปลั๊กอินต่างๆ...

en: _Export ...
th: _ส่งออก...

en: Page Set_up...
th: ตั้งค่าหน้า_กระดาษ...

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Duplicate
th: _สำเนา

note: the following used to bind to <control><shift>C which collides with Unicode input. * <control>>alt> doesn't work either
en: Copy Text
th: ลอกอักษร

en: Cut Text
th: ตัดอักษร

en: Paste _Text
th: แปะ_อักษร

en: _Diagram
th: _แผนภูมิ

en: _Layers...
th: _ชั้นงาน...

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Zoom
th: _ซูม

note: "display_toggle_entries" items go here
en: New _View
th: มุมมอง_ใหม่

en: C_lone View
th: _สำเนามุมมอง

en: _Objects
th: วั_ตถุ

en: Send to _Back
th: ส่งไปด้าน_หลังสุด

en: Bring to _Front
th: นำมาข้าง_หน้าสุด

en: Send Backwards
th: ส่งไปข้างหลัง

en: Bring Forwards
th: นำมาข้างหน้า

en: _Group
th: _จัดกลุ่ม

note: deliberately not using Ctrl+U for Ungroup
en: _Ungroup
th: _แยกกลุ่ม

note: Translators: Menu item Verb/Support/Position/Align
en: Align
th: จัดเรียง

en: Top
th: บน

en: Middle
th: กลาง

en: Bottom
th: ล่าง

en: Spread Out Horizontally
th: กระจายตามแนวนอน

en: Spread Out Vertically
th: กระจายตามแนวตั้ง

en: Adjacent
th: เรียงข้างชิดกัน

en: Stacked
th: เรียงบนล่างชิดกัน

en: _Select
th: เ_ลือก

en: All
th: ทั้งหมด

en: None
th: ไม่มี

en: Invert
th: กลับกัน

en: Transitive
th: เชื่อมถึงกัน

en: Connected
th: ติดกัน

en: Same Type
th: ชนิดเดียวกัน

note: display_select_radio_entries go here
en: Select By
th: เลือกโดย

en: _Input Methods
th: วิธี_ป้อนข้อความ

en: D_ialogs
th: กล่อ_งโต้ตอบ

en: _Tools
th: เ_ครื่องมือ

en: Modify
th: ปรับแต่ง

en: Scroll
th: เลื่อน

en: Fullscr_een
th: เต็มหน้า_จอ

note: we must have all actions registered to avoid configuration specific ui-files and crashing in GTK+, * see: http://bugzilla.gnome.org/show_bug.cgi?id=396161
en: _AntiAliased
th: _ลดรอยหยัก

en: Show _Grid
th: แสดง_ตะแกรง

en: _Snap To Grid
th: _แนบกับตะแกรง

en: Snap To _Objects
th: แนบกับ_วัตถุ

en: Show _Rulers
th: แสดง_ไม้บรรทัด

en: Show _Connection Points
th: แสดงจุด_เชื่อมต่อ

en: Replace
th: แทนที่

en: Union
th: รวมกัน

en: Intersection
th: ตัดกัน

note: Translators: Menu item Verb/Channel/Export/Remove Translators: Menu item Verb/Branch/Separate/Remove Translators: Menu item Verb/Branch/Separate/Remove/Remove
en: Remove
th: เอาออก

note: Cannot also be called Invert, duplicate names caused keybinding problems
en: Inverse
th: กลับด้าน

en: Couldn't get GTK settings
th: ไม่พบค่าตั้งของ GTK

en: Select Printer
th: เลือกเครื่องพิมพ์

en: Printer
th: เครื่องพิมพ์

en: File
th: แฟ้ม

en: OK
th: ตกลง

en: Could not run command '%s': %s
th: ไม่สามารถใช้คำสั่ง '%s': %s

en: Could not open '%s' for writing: %s
th: ไม่สามารถเปิด '%s' เพื่อเขียน: %s

en: Printing error: command '%s' returned %d
th: การพิมพ์ผิดพลาด: คำสั่ง '%s' ส่งค่า %d กลับมา

en: Printing error: command '%s' caused sigpipe.
th: การพิมพ์ผิดพลาด: คำสั่ง '%s' ทำให้เกิด sigpipe

en: Plug-ins
th: ปลั๊กอินต่างๆ

en: Loaded
th: โหลดแล้ว

en: Name
th: ชื่อ

en: Description
th: รายละเอียด

en: Load at Startup
th: โหลดเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: File Name
th: ชื่อแฟ้ม

en: User Interface
th: ส่วนติดต่อผู้ใฃ้

en: Diagram Defaults
th: ค่าปริยายสำหรับแผนภูมิ

en: View Defaults
th: ดูค่าปริยาย

en: Reset tools after create
th: กลับสู่ค่าเดิมของเครื่องมือหลังสร้างเสร็จ

en: Compress saved files
th: บีบอัดแฟ้มที่บันทึก

en: Number of undo levels:
th: จำนวนขั้นของการเลิกทำ

en: Reverse dragging selects
    intersecting objects
th: การลากย้อนกลับ
    เลือกวัตถุที่ซ้อนกันอยู่

en: Recent documents list size:
th: จำนวนรายชื่อเอกสารที่เพิ่งเปิด:

en: Use menu bar
th: ใช้แถบเมนู

en: Keep tool box on top of diagram windows
th: แสดงกล่องเครื่องมือทับหน้าต่างแผนภูมิเสมอ

en: New diagram:
th: แผนภูมิใหม่:

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Paper type:
th: ขนาดกระดาษ:

en: Background Color:
th: สีพื้นหลัง:

en: New window:
th: หน้าต่างใหม่:

en: Width:
th: ความกว้าง:

en: Height:
th: ความสูง:

en: Magnify:
th: ขยาย:

en: Connection Points:
th: จุดเชื่อมต่อ:

note: { NULL, PREF_NONE, 0, NULL, 3, N_("Grid:") },
en: Visible
th: มองเห็นได้

en: Page breaks:
th: ขึ้นหน้าใหม่:

en: Color:
th: สี:

en: Solid lines
th: เส้นทึบ

en: Snap to
th: แนบกับเส้นตาราง

en: Dynamic grid resizing
th: ปรับขนาดตะแกรงแบบไดนามิก

en: X Size:
th: ขนาดในแนว X:

en: Y Size:
th: ขนาดในแนว Y:

en: Lines per major line
th: จำนวนเส้นตารางต่อหนึ่งเส้นหลัก:

en: Save hidden object types
th: บันทึกชนิดที่ซ่อนอยู่ของวัตถุ

en: Yes
th: ใช่

en: No
th: ไม่ใช่

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Object properties
th: คุณสมบัติของวัตถุ

en: This object has no properties.
th: วัตถุนี้ไม่มีคุณสมบัติ

en: Properties:
th: คุณสมบัติ:

en: Object properties:
th: คุณสมบัติของวัตถุ:

en: Encapsulated PostScript (using Pango fonts)
th: Encapsulated PostScript (โดยใช้แบบอักษร Pango)

en: Encapsulated PostScript with preview (using Pango fonts)
th: Encapsulated PostScript พร้อมภาพตัวอย่าง (โดยใช้แบบอักษร Pango)

en: Encapsulated PostScript (using PostScript Latin-1 fonts)
th: Encapsulated PostScript (โดยใช้แบบอักษร PostScript Latin-1)

en: %s
    System sheet
th: %s
    แผ่นงานระบบ

en: %s
    User sheet
th: %s
    แผ่นงานผู้ใช้

en: Can't get symbol 'custom_type' from any module.
    Editing shapes is disabled.
th: ไม่สามารถอ่านสัญลักษณ์ 'custom_type' จากมอดูลใดๆ
    ดังนั้น จะไม่สามารถแก้ไขรูปร่างได้

en: SVG Shape
th: รูปร่าง SVG

en: Sheets and Objects
th: แผ่นงานและวัตถุ

en: <- Copy
th: <- คัดลอก

en: <- Copy All
th: <- คัดลอกทั้งหมด

en: <- Move
th: <- ย้าย

en: <- Move All
th: <- ย้ายทั้งหมด

en: Edit
th: แก้ไข

en: Revert
th: เปลี่ยนกลับ

en: New
th: ใหม่

en: Type
th: ชนิด

en: Browse...
th: เรียกดู...

en: SVG Shape:
th: รูปร่าง SVG:

en: description:
th: รายละเอียด:

en: Sheet name:
th: ชื่อแผ่นงาน:

en: Line Break
th: ขึ้นบรรทัดใหม่

en: Edit Attributes
th: แก้ไขคุณลักษณะ

en: Description:
th: รายละเอียด:

en: Type:
th: ชนิด:

en: Sheet
th: แผ่นงาน

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Sheet:
th: แผ่นงาน:

en: Select SVG Shape File
th: เลือกรูปร่าง SVG

en: Copy ->
th: คัดลอก ->

en: Copy All ->
th: คัดลอกทั้งหมด ->

en: Move ->
th: ย้าย ->

en: Move All ->
th: ย้ายทั้งหมด ->

en: %s
    Shape
th: %s
    รูปร่าง

en: %s
    Object
th: %s
    วัตถุ

en: %s
    Unassigned type
th: %s
    ชนิดที่ยังไม่ถูกกำหนด

en: Filename must end with '%s': '%s'
th: ชื่อแฟ้มต้องลงท้ายด้วย '%s': '%s'

en: Error examining %s: %s
th: ผิดพลาดระหว่างการตรวจสอบ %s: %s

en: Could not interpret shape file: '%s'
th: ไม่สามารถแจงแฟ้มรูปร่าง: '%s'

en: Sheet must have a Name
th: แผ่นงานจำเป็นต้องมีชื่อ

en: Couldn't open '%s': %s
th: ไม่สามารถเปิด '%s': %s

en: Couldn't open: '%s' for writing
th: ไม่สามารถเปิด '%s' เพื่อเขียน

en: a user
th: ผู้ใช้

en: File: %s
th: แฟ้ม: %s

en: Date: %s
th: วันที่: %s

en: For: %s
th: เพื่อ: %s

en: add shapes here
th: เพิ่มรูปร่างที่นี่

en: Loading ...
th: กำลังโหลด...

en: Edit your Diagrams
th: แก้ไขแผนภูมิของคุณ

en: Lines
th: เส้น

en: Hollow Triangle
th: สามเหลี่ยมกลวง

en: Filled Triangle
th: สามเหลี่ยมเติมสี

en: Unfilled Triangle
th: สามเหลี่ยมไม่เติมสี

en: Hollow Diamond
th: ข้าวหลามตัดกลวง

en: Filled Diamond
th: ข้าวหลามตัดเติมสี

en: Half Diamond
th: ข้าวหลามตัดครึ่งท่อน

en: Half Head
th: หัวครึ่งเดียว

en: Filled Ellipse
th: วงรีเติมสี

en: Hollow Ellipse
th: วงรีกลวง

en: Filled Dot
th: จุดเติมสี

en: Double Filled Triangle
th: สามเหลี่ยมกลวงคู่

en: Filled Dot and Triangle
th: จุดเติมสีและสามเหลี่ยม

en: Filled Box
th: กล่องเติมสี

en: Blanked Box
th: กล่องเปล่า

en: Crow Foot
th: ตีนกา

en: Cross
th: กางเขน

en: Round
th: โค้ง

en: Open Round
th: โค้งเปิด

en: %s<illegal characters>...
th: %s<อักขระผิดรูปแบบ>...

en: The file %s has no encoding specification;
    assuming it is encoded in %s
th: แฟ้ม %s ไม่ได้กำหนดรหัสอักขระ;
    จะถือว่าใช้รหัสอักขระ %s

en: Your local character set is UTF-8. Because of issues with libxml1 and the support of files generated by previous versions of dia, you will encounter  problems. Please report to dia-list@gnome.org if you see this message.
th: รหัสอักขระท้องถิ่นของคุณเป็น UTF-8 คุณจะพบปัญหากับ libxml1 และการรองรับแฟ้มที่สร้างจาก Dia รุ่นก่อน กรุณาแจ้ง dia-list@gnome.org ถ้าคุณพบข้อความนี้

en: Arrow Properties
th: คุณสมบัติลูกศร

en: Details...
th: รายละเอียด...

en: Font name
th: ชื่อแบบอักษร

en: Preview text
th: แสดงตัวอย่างตัวอักษร

en: The text to display in order to demonstrate the selected font.
th: ข้อความเพื่อใช้แสดงตัวอย่างแบบอักษรที่ได้เลือกไว้

en: _Family:
th: _ตระกูล:

en: _Style:
th: _รูปแบบ:

en: Si_ze:
th: ข_นาด:

note: create the text entry widget
en: _Preview:
th: _ตัวอย่าง:

en: Font Selection
th: การเลือกแบบอักษร

en: Line Style Properties
th: คุณสมบัติของรูปแบบเส้น

en: Can't load font %s.
th: ไม่สามารถโหลดแบบอักษร %s

en: Warning
th: คำเตือน

en: There is one similar message.
th: มีข้อความหนึ่งที่เหมือนกัน

en: Show repeated messages
th: แสดงข้อความที่ซ้ำกัน

en: There are %d similar messages.
th: มีข้อความ %d ข้อความที่คล้ายกัน

en: Notice
th: ข้อสังเกต

en: Error loading defaults '%s'.
    Not a Dia diagram file.
th: โหลดค่าปริยาย '%s' ผิดพลาด
    ไม่ใช่แฟ้มแผนภูมิของ Dia

en: Could not deduce correct path for `%s'
th: ไม่สามารถหาพาธที่ถูกต้องสำหรับ `%s'

en: Could not load plugin '%s'
    %s
th: ไม่สามารถโหลดปลั๊กอิน '%s'
    %s

en: Could not find plugin init function in `%s'
th: ไม่พบฟังก์ชั่น init ของปลั๊กอินใน `%s'

en: %s Plugin could not be unloaded
th: ไม่สามารถยกเลิกการโหลดปลั๊กอิน %s

en: Could not open `%s'
    `%s'
th: ไม่สามารถเปิด `%s'
    `%s'

en: Group with %d objects
th: กลุ่มวัตถุ %d ชิ้น

en: Left
th: ซ้าย

en: Center
th: กลาง

en: Right
th: ขวา

en: Line color
th: สีเส้น

en: Line style
th: รูปแบบเส้น

en: Fill color
th: สีเติม

en: Draw background
th: วาดพื้นหลัง

en: Start arrow
th: หัวลูกศร

en: End arrow
th: ท้ายลูกศร

en: Text alignment
th: การเรียงอักษร

note: all this just to make the defaults selectable ...
en: Font
th: แบบอักษร

en: Font size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Text color
th: สีอักษร

en: No attribute '%s' (%p) or no data(%p) in this attribute
th: ไม่พบคุณลักษณะ '%s' (%p) หรือไม่พบข้อมูล (%p) ในคุณลักษณะนี้

en: Other fonts
th: แบบอักษรอื่นๆ

en: Couldn't find font family for %s
th: ไม่พบตระกูลของแบบอักษร %s

note: Translators: Menu item Noun/Material/Solid
en: Solid
th: ทึบ

en: Dashed
th: ประ

en: Dash-Dot
th: ประ-จุด

en: Dash-Dot-Dot
th: ประ-จุด-จุด

en: Dotted
th: จุด

note: fs->sizebox = GTK_HBOX(box);
en: Dash length:
th: ระยะรอยประ:

en: Select color
th: เลือกสี

en: More colors...
th: สีอื่นๆ...

en: More arrows
th: ลูกศรอื่นๆ

en: Size:
th: ขนาด:

en: Select image file
th: เลือกแฟ้มภาพ

en: Browse
th: เรียกดู

en: Reset menu
th: กลับค่าเดิมของเมนู
