diffuse 0.4.7 - en to th translation catalogue (191 entries)

en: Graphical tool for merging and comparing text files
th: เครื่องมือแบบกราฟิกสำหรับเปรียบเทียบและผสานแฟ้มข้อความ

en: Encoding:
th: รหัสอักขระ:

en: Revision:
th: ฉบับแก้ไข:

en: Find...
th: หา...

en: Search For:
th: ค้นหา:

en: Match Case
th: ตัวพิมพ์ใหญ่-เล็กตรงกัน

en: Search Backwards
th: ค้นถอยหลัง

en: Display version and copyright information
th: แสดงรุ่นและข้อมูลลิขสิทธิ์

en: Do not read any resource files
th: ไม่ต้องอ่านแฟ้มทรัพยากรใดๆ

en: Specify explicit resource file
th: เจาะจงแฟ้มทรัพยากรที่จะใช้

en: File revisions <rev-1> and <rev>
th: แฟ้มฉบับแก้ไข <rev-1> และ <rev>

en: Close all tabs with no differences
th: ปิดแท็บทั้งหมดที่ไม่มีความแตกต่าง

en: Use <codec> to read and write files
th: ใช้ <codec> ในการอ่านและเขียนแฟ้ม

en: Display <label> instead of the file name
th: แสดง <label> แทนชื่อแฟ้ม

en: Create a new tab for each modified file
th: สร้างแท็บใหม่สำหรับแฟ้มที่เปลี่ยนแปลงแต่ละแฟ้ม

en: File revision <rev>
th: แฟ้มฉบับแก้ไข <rev>

en: Create a new tab for each file
th: สร้างแท็บแยกสำหรับแฟ้มแต่ละแฟ้ม

en: Start a new tab
th: เปิดแท็บใหม่

en: Start with line <line> selected
th: เปิดโดยเลือกบรรทัด <line> ไว้

en: Create a blank file comparison pane
th: สร้างช่องแฟ้มเปล่า

en: Ignore changes to white space
th: ไม่สนใจการเปลี่ยนแปลงของช่องว่าง

en: Ignore changes in blank lines
th: ไม่สนใจการเปลี่ยนแปลงในบรรทัดเปล่า

en: Ignore end of line differences
th: ไม่สนใจความแตกต่างของอักขระจบบรรทัด

en: Ignore case differences
th: ไม่สนใจความแตกต่างของตัวพิมพ์ใหญ่-เล็ก

en: Ignore white space differences
th: ไม่สนใจความแตกต่างของช่องว่างทั้งหมด

en: Error reading %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน %s

en: Error parsing line number.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงหมายเลขบรรทัด

en: Error processing argument "%s".  Directory not expected.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะประมวลผลอาร์กิวเมนต์ "%s"  ไม่คาดหมายว่าจะพบไดเรกทอรี

en: Display
th: การแสดงผล

en: Font
th: แบบอักษร

en: Tab width
th: ความกว้างแท็บ

en: Show right margin
th: แสดงขอบขวา

en: Right margin
th: ขอบขวา

en: Show line numbers
th: แสดงเลขบรรทัด

en: Show white space characters
th: แสดงอักขระช่องว่าง

en: Ignore blank line differences
th: ไม่สนใจความแตกต่างของบรรทัดเปล่า

en: Alignment
th: การจัดเรียง

en: Ignore case
th: ไม่สนใจตัวพิมพ์ใหญ่-เล็ก

en: Ignore white space
th: ไม่สนใจช่องว่าง

en: Ignore blank lines
th: ไม่สนใจบรรทัดเปล่า

en: Ignore end of line characters
th: ไม่สนใจอักขระจบบรรทัด

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Auto indent
th: ร่นบรรทัดอัตโนมัติ

en: Expand tabs to spaces
th: กระจายแท็บเป็นช่องว่าง

en: Soft tab width
th: ความกว้างของแท็บแบบซอฟต์

en: Tabs
th: แท็บ

en: Default panes
th: ช่องปริยาย

en: Always show the tab bar
th: แสดงแถบแท็บเสมอ

en: Warn me when closing a tab will quit %s
th: เตือนเมื่อการปิดแท็บจะออกจาก %s

en: Regional Settings
th: ค่าตั้งภูมิภาค

en: Default codec
th: ตัวอ่าน-ลงรหัสปริยาย

en: Order of codecs used to identify encoding
th: ลำดับตัวอ่าน-ลงรหัสที่ใช้ในการตรวจสอบรหัสอักขระ

en: Root directory
th: ไดเรกทอรีราก

en: Cygdrive prefix
th: พาธส่วนต้นของ Cygdrive

en: "co" command
th: คำสั่ง "co"

en: "rlog" command
th: คำสั่ง "rlog"

en: Command
th: คำสั่ง

en: Launch from a Bash login shell
th: เรียกจากเชลล์ล็อกอินของ Bash

en: Update paths for Cygwin
th: ปรับข้อมูลพาธสำหรับ Cygwin

en: Version Control
th: การควบคุมรุ่น

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Error writing %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียน %s

en: Auto Detect
th: ตรวจสอบอัตโนมัติ

en: Error parsing revision %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงฉบับแก้ไข %s

en: Align with Selection
th: เรียงตรงกับบรรทัดที่เลือก

en: Isolate
th: แยก

en: Merge Selection
th: ผสานบรรทัดที่เลือก

en: Cut
th: ตัด

en: Copy
th: คัดลอก

en: Paste
th: แปะ

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Clear Edits
th: ล้างการแก้ไข

en: Swap with Selected Pane
th: สลับกับช่องที่เลือก

en: Close Tab
th: ปิดแท็บ

en: Open File...
th: เปิดแฟ้ม...

en: Reload File
th: โหลดแฟ้มซ้ำ

en: Save File
th: บันทึกแฟ้ม

en: Save File As...
th: บันทึกแฟ้มเป็น...

en: Column %d
th: คอลัมน์ %d

en: Save changes before loading the new file?
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงก่อนโหลดแฟ้มใหม่หรือไม่?

en: Error reading revision %(rev)s of %(file)s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านฉบับแก้ไข %(rev)s ของ %(file)s

en: Open File
th: เปิดแฟ้ม

en: Save %(title)s Pane %(pane)d
th: บันทึก %(title)s ช่อง %(pane)d

en: A file named %s already exists. Do you want to overwrite it?
th: แฟ้มชื่อ "%s" มีอยู่ก่อนแล้ว คุณต้องการเขียนทับหรือไม่?

en: The file %s has been modified by another process since reading it. If you save, all the external changes could be lost. Save anyways?
th: แฟ้ม "%s" ถูกเปลี่ยนแปลงโดยโพรเซสอื่นนับตั้งแต่ที่อ่านไว้ ถ้าคุณบันทึก การเปลี่ยนแปลงภายนอกทั้งหมดอาจสูญหายได้ ยังคงบันทึกหรือไม่?

en: Error encoding to %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลงรหัส %s

en: Go To Line...
th: ไปที่บรรทัด...

en: Line Number:
th: หมายเลขบรรทัด:

en: Press the enter key or double click to edit. Press the space bar or use the RMB menu to manually align.
th: กดปุ่ม Enter หรือดับเบิลคลิกเพื่อแก้ไข กดแคร่เว้นวรรคหรือใช้เมนูคลิกขวาเพื่อจัดเรียงด้วยมือ

en: Press the escape key to finish editing.
th: กดปุ่ม Escape เพื่อจบการแก้ไข

en: Select target line and press the space bar to align. Press the escape key to cancel.
th: เลือกบรรทัดเป้าหมายแล้วกดแคร่เว้นวรรคเพื่อจัดเรียง กดปุ่ม Escape เพื่อยกเลิก

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Open File...
th: _เปิดแฟ้ม...

en: Open File In New _Tab...
th: เปิดแฟ้มในแ_ท็บใหม่...

en: Open _Modified Files...
th: เปิดแฟ้มที่เ_ปลี่ยนแปลง...

en: Open Commi_t...
th: เปิด Commi_t...

en: _Reload File
th: โ_หลดแฟ้มซ้ำ

en: _Save File
th: _บันทึกแฟ้ม

en: Save File _As...
th: บันทึกแฟ้มเป็_น...

en: Save A_ll
th: บันทึกทั้งห_มด

en: New _2-Way File Merge
th: การผสานแฟ้ม _2 ทางชุดใหม่

en: New _3-Way File Merge
th: การผสานแฟ้ม _3 ทางชุดใหม่

en: New _N-Way File Merge...
th: การผสานแฟ้ม _N ทางชุดใหม่...

en: _Close Tab
th: ปิ_ดแท็บ

en: _Undo Close Tab
th: เ_รียกคืนการปิดแท็บ

en: _Quit
th: _ออก

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Undo
th: เ_รียกคืน

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: Cu_t
th: _ตัด

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Paste
th: _แปะ

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: C_lear Edits
th: _ล้างการแก้ไขต่างๆ

en: _Dismiss All Edits
th: ไ_ม่สนใจการแก้ไขทั้งหมด

en: _Find...
th: _หา...

en: Find _Next
th: หา_ถัดไป

en: Find Pre_vious
th: หา_ก่อนหน้า

en: _Go To Line...
th: ไปที่_บรรทัด...

en: Pr_eferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: None
th: ไม่มี

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Syntax Highlighting
th: การเน้นไ_วยากรณ์

en: Re_align All
th: จัดเรียงให_ม่ทั้งหมด

en: _Isolate
th: แ_ยก

en: _First Difference
th: ความแตกต่างแ_รก

en: _Previous Difference
th: ความแตกต่าง_ก่อนหน้า

en: _Next Difference
th: ความแตกต่าง_ถัดไป

en: _Last Difference
th: ความแตกต่าง_ล่าสุด

en: Fir_st Tab
th: แท็บ_แรก

en: Pre_vious Tab
th: แท็บก่อ_นหน้า

en: Next _Tab
th: แ_ท็บถัดไป

en: Las_t Tab
th: แท็บสุ_ดท้าย

en: Shift Pane _Right
th: เลื่อนช่องไปทาง_ขวา

en: Shift Pane _Left
th: เลื่อนช่องไปทางซ้_าย

en: F_ormat
th: จัดรูปแ_บบ

en: Convert To _Upper Case
th: แปลงเป็นตัวพิมพ์ใ_หญ่

en: Convert To _Lower Case
th: แปลงเป็นตัวพิมพ์เล็_ก

en: Sort Lines In _Ascending Order
th: เรียงบรรทัดจากน้_อยไปหามาก

en: Sort Lines In D_escending Order
th: เรียงบรรทัดจาก_มากไปหาน้อย

en: Remove Trailing _White Space
th: ลบช่องว่างท้า_ยบรรทัด

en: Convert Tabs To _Spaces
th: แปลงแท็บเป็น_ช่องว่าง

en: Convert Leading Spaces To _Tabs
th: แปลงช่องว่างที่ต้นบรรทัดเป็นแ_ท็บ

en: _Increase Indenting
th: เ_พิ่มการร่นย่อหน้า

en: De_crease Indenting
th: _ลดการร่นย่อหน้า

en: Convert To _DOS Format
th: แปลงเป็นรูปแบบ_ดอส

en: Convert To _Mac Format
th: แปลงเป็นรูปแบบแ_ม็ค

en: Convert To Uni_x Format
th: แปลงเป็นรูปแบบยู_นิกซ์

en: _Merge
th: _ผสาน

en: Copy Selection _Right
th: คัดลอกบรรทัดที่เลือกไปช่อง_ขวา

en: Copy Selection _Left
th: คัดลอกบรรทัดที่เลือกไปช่องซ้า_ย

en: Copy Left _Into Selection
th: คัดลอกช่องซ้าย_เข้าในบรรทัดที่เลือก

en: Copy Right I_nto Selection
th: คัดลอกช่องขวาเข้าใ_นบรรทัดที่เลือก

en: _Merge From Left Then Right
th: _ผสานจากช่องซ้ายแล้วตามด้วยขวา

en: M_erge From Right Then Left
th: ผ_สานจากช่องขวาแล้วตามด้วยซ้าย

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Help Contents...
th: เ_นื้อหาวิธีใช้...

en: _About %s...
th: เ_กี่ยวกับ %s...

en: New 2-Way File Merge
th: การผสานแฟ้ม 2 ทางชุดใหม่

en: New 3-Way File Merge
th: การผสานแฟ้ม 3 ทางชุดใหม่

en: Realign All
th: จัดเรียงใหม่ทั้งหมด

en: First Difference
th: ความแตกต่างแรก

en: Previous Difference
th: ความแตกต่างก่อนหน้า

en: Next Difference
th: ความแตกต่างถัดไป

en: Last Difference
th: ความแตกต่างสุดท้าย

en: Copy Selection Right
th: คัดลอกบรรทัดที่เลือกไปช่องขวา

en: Copy Selection Left
th: คัดลอกบรรทัดที่เลือกไปช่องซ้าย

en: Copy Left Into Selection
th: คัดลอกช่องซ้ายเข้าในบรรทัดที่เลือก

en: Copy Right Into Selection
th: คัดลอกช่องขวาเข้าในบรรทัดที่เลือก

en: Merge From Left Then Right
th: ผสานจากช่องซ้ายแล้วตามด้วยขวา

en: Merge From Right Then Left
th: ผสานจากช่องขวาแล้วตามด้วยซ้าย

en: Undo
th: เรียกคืน

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Some files have unsaved changes. Select the files to save before closing.
th: บางแฟ้มมีการเปลี่ยนแปลงที่ไม่ได้บันทึก เลือกแฟ้มเพื่อบันทึกก่อนปิด

en: Tab
th: แท็บ

en: Pane
th: ช่อง

en: Close _Without Saving
th: ปิ_ดโดยไม่บันทึก

en: Closing this tab will quit %s.
th: การปิดแท็บนี้จะออกจาก %s

en: File Merge %d
th: การผสานแฟ้ม %d

en: Error retrieving commits for %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะดึง commit ต่างๆ สำหรับ %s

en: Error retrieving modifications for %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะดึงการเปลี่ยนแปลงสำหรับ %s

en: Open File In New Tab
th: เปิดแฟ้มในแท็บใหม่

en: Choose Folder With Modified Files
th: เลือกโฟลเดอร์ที่มีแฟ้มที่เปลี่ยนแปลง

en: No modified files found.
th: ไม่พบแฟ้มที่เปลี่ยนแปลง

en: Choose Folder With Commit
th: เลือกโฟลเดอร์ที่มีการ commit

en: No committed files found.
th: ไม่พบแฟ้มที่มีการ commit

en: New N-Way File Merge...
th: การผสานแฟ้ม N ทางชุดใหม่...

en: Number of panes:
th: จำนวนช่อง:

en: Phrase not found.  Continue from the end of the file?
th: ไม่พบคำที่ค้น จะหาต่อจากท้ายแฟ้มหรือไม่?

en: Phrase not found.  Continue from the start of the file?
th: ไม่พบคำที่ค้น จะหาต่อจากต้นแฟ้มหรือไม่?

en: Diffuse is a graphical tool for merging and comparing text files.
th: Diffuse เป็นเครื่องมือแบบกราฟิกสำหรับผสานและเปรียบเทียบแฟ้มข้อความ
