digikam - en to is translation catalogue (9807 entries)

[ctx: @item: date keyword]
en: tomorrow
is: á morgun

[ctx: @item: date keyword]
en: today
is: í dag

[ctx: @item: date keyword]
en: yesterday
is: í gær

en: Next year
is: Næsta ár

en: Previous year
is: Fyrra ár

en: Next month
is: Næsti mánuður

en: Previous month
is: Fyrri mánuður

en: Select a week
is: Veldu viku

en: Select a month
is: Veldu mánuð

en: Select a year
is: Veldu ár

en: Select the current day
is: Veldu núverandi dagsetningu

[ctx: @action:button]
en: Close
is: Loka

en: Week %1
is: Vika %1

[ctx: @item: date menu]
en: &Today
is: Í &dag

[ctx: @item: date menu]
en: To&morrow
is: Á &morgun

[ctx: @item: date menu]
en: Next &Week
is: Næsta &vika

[ctx: @item: date menu]
en: Next M&onth
is: Næsti mán&uður

[ctx: @item: date menu]
en: Y&esterday
is: Í &gær

[ctx: @item: date menu]
en: Last &Monday
is: Síðasta &mánudag

[ctx: @item: date menu]
en: Last &Friday
is: Síðasta &föstudag

[ctx: @item: date menu]
en: Last &Week
is: Síðasta &vika

[ctx: @item: date menu]
en: Last M&onth
is: &Síðasti mánuður

[ctx: @item: date menu]
en: No Date
is: Engin dagsetning

[ctx: @info: week #weeknumber - month name - year string Start: End:]
en: Week #%1 - %2 %3
    %4	%5
is: Vika #%1 - %2 %3
    %4	%5

[ctx: @info: week properties]
en: Start:
is: Upphaf:

[ctx: @info: week properties]
en: End:
is: Endir:

en: &Move Here
is: &Færa hingað

en: &Copy Here
is: &Afrita hingað

en: C&ancel
is: Hætt&a við

en: Set as Album Thumbnail
is: Setja sem smámynd albúms

en: Download From Camera
is: Hlaða inn úr myndavél

en: Download && Delete From Camera
is: Hlaða inn && eyða úr myndavél

[ctx: @action:inmenu Group images with this image]
en: Group here
is: Hópa hér

en: Exporting
is: Útflutningur

en: Upload to Camera
is: Hlaða inn á myndavél

[ctx: @action:inmenu Group images with this item]
en: Group here
is: Hópa hér

[ctx: @action:inmenu Insert dragged images before this item]
en: Insert Items here
is: Settu atriði inn hér

[ctx: @action:inmenu Group images with this item and move them to its album]
en: Group here and move to album
is: Hópa hér og færa í albúm

en: Assign Tag to Dropped Items
is: Úthluta merki til slepptu hlutanna

en: Change Face Tags
is: Breyta andlitsmerkjum

en: Change Face Tag
is: Breyta andlitsmerki

en: &Cancel
is: Hæ&tta við

en: Assign Tags to &Selected Items
is: Úthluta merkjum til &völdu hlutanna

en: Assign Tags to &This Item
is: Úthluta merkjum &til þessara hluta

en: Assign Tags to &All Items
is: Úthluta merkjum til &allra hlutanna

en: Importing
is: Innflutningur

en: M&erge Here
is: Sam&eina hingað

en: Set as Tag Thumbnail
is: Setja sem smámynd fyrir merki

en: Change face name from '%2' to '%3' | Change face names from '%2' to '%3'
is[0]: Breyta nafni andlits úr '%2' í '%3'
is[1]: Breyta nafni andlita úr '%2' í '%3'

en: Assign Tag(s) '%1' to Items
is: Úthluta merki '%1' til hlutanna

en: Text Filter
is: Textasía

en: MIME Type Filter
is: Síun MIME tegunda

en: Geolocation Filter
is: Hnattstaðsetningarsía

en: Images Without Tags
is: Myndir án merkja

en: Show images without a tag.
is: Sýna myndir án merkja.

en: Tags Matching Condition
is: Merki sem uppfylla skilyrði

en: Defines in which way the selected tags are combined to filter the images. This also includes the '%1' check box.
is: Skilgreinir hvernig valin merki eru notuð saman við að sía myndirnar. Þar er með talinn '%1' gátreiturinn.

en: OR
is: EÐA

en: AND
is: OG

en: Tags Filter
is: Sía merki

en: Images Without Face tags
is: Myndir án andlitsmerkja

en: Show images without a face tag.
is: Sýna myndir án andlitsmerkja.

en: Face tags Matching Condition
is: Andlitsmerki sem uppfylla skilyrði

en: Face Tags Filter
is: Sía andlitsmerki

en: Labels Filter
is: Síun merkinga

[ctx: @action: tag filter]
en: Restore Tag Filters
is: Endurheimta merkjasíur

[ctx: @action: tag filter]
en: On
is: Á

[ctx: @action: tag filter]
en: Off
is: Af

[ctx: @action: tag filter]
en: Tag Filter Mode
is: Merkjasíunarhamur

[ctx: @action: tag filter]
en: Ignore This Tag
is: Hunsa þetta merki

[ctx: @action: tag filter]
en: Must Have This Tag
is: Verður að hafa þetta merki

[ctx: @action: tag filter]
en: Must Not Have This Tag
is: Má ekki hafa þetta merki

en: Reference Image
is: Viðmiðunarmynd

[ctx: @info:tooltip]
en: If this is not a face, click to delete it.
is: Ef þetta er ekki andlit, smelltu hér til að eyða því.

[ctx: @info:tooltip]
en: 1 grouped item.
     | %1 grouped items.
is[0]: 1 hópað atriði.
is[1]: %1 hópuð atriði.

[ctx: @info:tooltip]
en: Group is open.
is: Hópur er opinn.

[ctx: @info:tooltip]
en: Group is closed.
is: Hópur er lokaður.

[ctx: @info:tooltip]
en: This item has geolocation information.
is: Þetta atriði er með hnattstaðsetningarupplýsingar.

[ctx: @info:tooltip]
en: Show Fullscreen
is: Birta á öllum skjánum

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate Left
is: Snúa til vinstri

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate Right
is: Snúa til hægri

[ctx: @info:tooltip]
en: Deselect Item
is: Afvelja hlut

[ctx: @info:tooltip]
en: Select Item
is: Velja hlut

[ctx: @action: context menu]
en: Set as Album Thumbnail
is: Setja sem smámynd albúms

[ctx: @action: context menu]
en: Set as Tag Thumbnail
is: Setja sem smámynd fyrir merki

[ctx: @action:inmenu Pluralized]
en: Move to Trash | Move %1 Files to Trash
is[0]: Setja í ruslið
is[1]: Setja %1 skrár í ruslið

[ctx: @action:inmenu Pluralized]
en: Image Quality Sort | Image Quality Sort
is[0]: Myndgæðaröðun
is[1]: Myndgæðaröðun

[ctx: @action: context menu]
en: Reset Album Icon
is: Endurstilla táknmynd merkis

[ctx: @action: context menu]
en: All Albums
is: Öll albúm

[ctx: @action: context menu]
en: All Tags
is: Öll merki

[ctx: @action: select tags menu]
en: Select
is: Velja

[ctx: @action: context menu]
en: Children
is: Afkvæmi

[ctx: @action: context menu]
en: Parents
is: Foreldri

[ctx: @action: deselect tags menu]
en: Deselect
is: Afvelja

[ctx: @action: context menu]
en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

[ctx: @action: group items]
en: Group
is: Hópa

[ctx: @action:inmenu]
en: Open All Groups
is: Opna alla hópa

[ctx: @action:inmenu]
en: Close All Groups
is: Loka öllum hópum

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Grouped Images
is: Birta hópaðar myndir

[ctx: @action:inmenu]
en: Hide Grouped Images
is: Fela hópaðar myndir

[ctx: @action:inmenu]
en: Ungroup
is: Taka úr hóp

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove From Group
is: Fjarlægja úr hóp

[ctx: @action:inmenu]
en: Group Selected Here
is: Hópa valið hér

[ctx: @action:inmenu]
en: Group Selected By Time
is: Hópa valið eftir tíma

[ctx: @action:inmenu]
en: Group Selected By Filename
is: Hópa valið eftir skráarheiti

[ctx: @action:inmenu]
en: Group Selected By Timelapse / Burst
is: Hópa valið eftir tímabili hreyfimynda / runu

[ctx: @action:inmenu]
en: Remove Selected From Groups
is: Fjarlægja valið úr hóp

[ctx: @action:inmenu]
en: Ungroup Selected
is: Taka val úr hóp

[ctx: @action: context menu]
en: Open With
is: Opna með

[ctx: @action: open item with other application]
en: Other...
is: Annað...

[ctx: @action: context menu]
en: Open With...
is: Opna með...

[ctx: @action: context menu]
en: New Tag...
is: Nýtt merki...

[ctx: @action: context menu]
en: Delete Tag
is: Eyða merki

[ctx: @action: context menu]
en: Delete Tags
is: Eyða merkjum

[ctx: @action: context menu]
en: Mark As Face Tag
is: Setja sem andlitsmerki

[ctx: @action: context menu]
en: Mark As Face Tags
is: Setja sem andlitsmerki

[ctx: @action: edit tag properties]
en: Properties...
is: Eiginleikar...

[ctx: @action: context menu]
en: Unmark Tag As Face
is: Aftengja merki frá andliti

[ctx: @info: context menu]
en: Removes the face property from the selected tag and the face region from the contained images. Can also untag the images if wished.
is: Fjarlægir andlitseigindið úr völdu merki og andlitssvæðið úr viðkomandi myndum. Getur líka fjarlægt merkið af myndunum, sé þess óskað.

[ctx: @action: context menu]
en: Unmark Tags As Face
is: Aftengja merki frá andlitum

[ctx: @info: context menu]
en: Removes the face property from the selected tags and the face region from the contained images. Can also untag the images if wished.
is: Fjarlægir andlitseigindið úr völdum merkjum og andlitssvæðið úr viðkomandi myndum. Getur líka fjarlægt merkið af myndunum, sé þess óskað.

[ctx: @action: context menu]
en: A&ssign Tag
is: Út&hluta merki

[ctx: @action: context menu]
en: R&emove Tag
is: Fjarlægja m&erki

[ctx: @action: context menu]
en: Remove all Tags
is: Fjarlægja öll merki

[ctx: @action: context menu]
en: Assign Labe&ls
is: Úth&luta merkingum

[ctx: @action: context menu]
en: Album
is: Albúm

[ctx: @action: context menu]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @action: context menu]
en: Tag
is: Merki

[ctx: @action: context menu]
en: Go To
is: Fara á

[ctx: @action: file open dialog]
en: Open...
is: Opna í myndvinnslu...

[ctx: @action: context menu]
en: Open in File Manager
is: Opna í skráastjóra

[ctx: @action: context menu]
en: Import
is: Flytja inn

[ctx: @action: context menu]
en: No import tool available
is: Engin innflutningstól tiltæk

[ctx: @action: context menu]
en: Export
is: Flytja út

[ctx: @action: context menu]
en: No export tool available
is: Engin útflutningstól tiltæk

[ctx: @action: context menu]
en: Batch Queue Manager
is: Magnvinnslustjóri

[ctx: @action: context menu]
en: Add to Existing Queue
is: Bæta við biðröð

en: 1 Item | %1 Items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

[ctx: %1: day of month with two digits, %2: short month name, %3: year]
en: Album Date: %2 %3 %4 - 1 Item | Album Date: %2 %3 %4 - %1 Items
is[0]: Dagsetning albúms: %2 %3 %4 - 1 hlutur
is[1]: Dagsetning albúms: %2 %3 %4 - %1 hlutir

[ctx: %2: a tag title; %3: number of subtags]
en: %2 including 1 subtag | %2 including %1 subtags
is[0]: %2 ásamt 1 undirmerki
is[1]: %2 ásamt %1 undirmerkjum

[ctx: %2: the previous string (e.g. 'Foo including 7 subtags'); %1: number of items in tag]
en: %2 - 1 Item | %2 - %1 Items
is[0]: %2 - 1 hlutur
is[1]: %2 - %1 hlutir

en: %2 - 1 Item | %2 - %1 Items
is[0]: %2 - 1 hlutur
is[1]: %2 - %1 hlutir

en: Keyword Search - 1 Item | Keyword Search - %1 Items
is[0]: Stikkorðaleit - 1 hlutur
is[1]: Stikkorðaleit - %1 hlutir

en: Advanced Search - 1 Item | Advanced Search - %1 Items
is[0]: Ítarleg leit - 1 hlutur
is[1]: Ítarleg leit - %1 hlutir

[ctx: @title:window]
en: Select Target Folder
is: Veldu úttaksmöppu

en: <p>Please select the destination album from the digiKam library to move the selected images into.</p>
is: <p>Veldu móttökumöppu í digiKam safni til að hlaða inn í myndum úr myndavélinni.</p>

en: Album "%1"
is: Albúm "%1"

en: File Properties
is: Eiginleikar skráar

[ctx: filename]
en: Name:
is: Heiti:

en: Date:
is: Dagsetning:

en: Size:
is: Stærð:

en: Type:
is: Tegund:

[ctx: unknown / invalid image dimension]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Dimensions:
is: Málsetning:

[ctx: unknown / invalid image aspect ratio]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Aspect Ratio:
is: Stærðarhlutföll:

en: Photograph Properties
is: Stillingar yfirlitssíðu

en: Make/Model:
is: Tegund/Gerð:

[ctx: camera lens]
en: Lens:
is: Linsa:

[ctx: creation date of the image]
en: Created:
is: Búið til:

en: Aperture/Focal:
is: Ljósop/Brennivídd:

en: Exposure/Sensitivity:
is: Lýsing/Næmni:

en: Mode/Program:
is: Hamur/Forrit:

[ctx: camera flash settings]
en: Flash:
is: Leifturljós:

en: White Balance:
is: Hvítvægi:

en: Audio/Video Properties
is: Eiginleikar hljóðs/myndskeiðs

en: Duration:
is: Tímalengd:

en: Frame Rate:
is: Rammatíðni:

en:  fps
is:  r/sek

en: Video Codec:
is: Myndmerkiskóðun:

en: Audio Bit Rate:
is: Hljóðbitahraði:

en: Audio Channel Type:
is: Tegund hljóðrásar:

en: Audio Codec:
is: Hljóðkóðun:

en: digiKam Properties
is: digiKam eiginleikar

en: Album:
is: Albúm:

[ctx: title of the file]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: caption of the file]
en: Caption:
is: Skýringatexti:

en: Tags:
is: Merki:

en: Labels:
is: Merkingar:

en: Album Properties
is: Eiginleikar albúms

[ctx: @info: item properties]
en: Name:
is: Heiti:

en: Items:
is: Hlutir:

en: Collection:
is: Myndasafn:

en: Category:
is: Flokkur:

[ctx: @info: item properties]
en: Caption:
is: Skýringatexti:

en: Preview:
is: Forskoðun:

en: Filter
is: Sía

[ctx: Image filter reproducible: Yes]
en: Yes
is: Já

[ctx: Image filter reproducible: Partially]
en: Partially
is: Hluti

[ctx: Image filter reproducible: No]
en: No
is: Nei

en: Reproducible:
is: Hægt að endurtaka:

[ctx: Image filter description]
en: Description:
is: Lýsing:

en: Identifier:
is: Auðkenni:

en: Technical Parameters
is: Tæknilegar breytur

en: <i>Binary Data</i>
is: <i>Tvíundarkerfisgögn</i>

en: Initializing...
is: Frumstilling...

en: Load Plugins...
is: Hlaða inn viðbótum...

en: Checking ICC repository...
is: Kanna ICC skráasafnið...

en: Clean up Database...
is: Hreinsa gagnagrunn...

en: Loading albums...
is: Hleð inn albúmum...

en: <p>The ICC profiles folder seems to be invalid.</p><p>If you want to try setting it again, choose "Yes" here, otherwise choose "No", and the "Color Management" feature will be disabled until you solve this issue.</p>
is: <p>Slóð ICC litasniða virðist vera ógild.</p><p>Ef þú vilt stilla hana núna, veldu þá "Já", annars "Nei". Í því tilfelli verður "Stýring litasniða" gerð óvirk þar til þú leysir þetta vandamál.</p>

en: No item selected (%1 item) | No item selected (%1 items)
is[0]: Ekkert atriði er valið (af %1 atriði)
is[1]: Ekkert atriði er valið (af %1 atriðum)

en: No item selected (%1 [%2] item) | No item selected (%1 [%2] items)
is[0]: Ekkert atriði valið (%1 [%2] atriði)
is[1]: Engin atriði valin (%1 [%2] atriðum)

en: No item selected (%1 item. With grouped items: %2) | No item selected (%1 items. With grouped items: %2)
is[0]: Ekkert atriði valið (%1 atriði. Með hópuðum atriðum: %2)
is[1]: Ekkert atriði valið (%1 atriði. Með hópuðum atriðum: %2)

en: 1/%2 item selected (%3/%4) | %1/%2 items selected (%3/%4)
is[0]: 1/%2 atriði valið (%3/%4)
is[1]: %1/%2 atriði valin (%3/%4)

en: 1/%2 [%3] item selected (%4/%5) | %1/%2 [%3] items selected (%4/%5)
is[0]: 1/%2 [%3] atriði valið (%4/%5)
is[1]: %1/%2 [%3] atriði valin (%4/%5)

en: 1/%2 item selected. Total with grouped items: %3 | %1/%2 items selected. Total with grouped items: %3
is[0]: 1/%2 atriði valið. Alls með hópuðum atriðum: %3
is[1]: %1/%2 atriði valin. Alls með hópuðum atriðum: %3

en: 1/%2 [%3/%4] item selected (%5/%6) | %1/%2 [%3/%4] items selected (%5/%6)
is[0]: 1/%2 [%3/%4] atriði valið (%5/%6)
is[1]: %1/%2 [%3/%4] atriði valin (%5/%6)

en: 1/%2 item selected. With grouped items: %3/%4 | %1/%2 items selected. With grouped items: %3/%4
is[0]: 1/%2 atriði valið. Með hópuðum atriðum: %3/%4
is[1]: %1/%2 atriði valin. Með hópuðum atriðum: %3/%4

en:  (%1 of %2)
is:  (%1 af %2)

en:  (%1 of %2 [%3] )
is:  (%1 af %2 [%3] )

en:  (%1 of %2. Total with grouped items: %3)
is:  (%1 af %2. Alls með hópuðum atriðum: %3)

en: %1 item hidden | %1 items hidden
is[0]: %1 atriði falið
is[1]: %1 atriði falin

en: Write Metadata to File | Write Metadata to Selected Files
is[0]: Skrifa lýsigögn í skrá
is[1]: Skrifa lýsigögn í valdar skrár

en: Reread Metadata From File | Reread Metadata From Selected Files
is[0]: Endurlesa lýsigögn úr skrá
is[1]: Endurlesa lýsigögn úr völdum skrám

en: Auto-Detecting Camera...
is: Finn myndavél sjálfvirkt...

en: Opening Download Dialog...
is: Opna hleðsluglugga...

en: Cameras
is: Myndavélar

en: USB Storage Devices
is: USB geymslumiðlar

en: Card Readers
is: Kortalesarar

en: Add Images...
is: Bæta við myndum...

en: Adds new items to an Album.
is: Bætir nýjum hlutum í albúm.

en: Add Folders...
is: Bæta við möppum...

en: Adds new folders to Album library.
is: Bætir nýjum möppum í albúmasafnið.

en: Images found in %1
is: Myndir fundust í %1

en: You have chosen a bright color scheme. We switch to a dark icon theme. The icon theme is available after a restart of digiKam.
is: Þú hefur valið ljóst litastef. Við skiptum yfir í dökkt táknmyndaþema. Táknmyndaþeman verður tiltæk eftir að digiKam hefur verið endurræst.

en: You have chosen a dark color scheme. We switch to a bright icon theme. The icon theme is available after a restart of digiKam.
is: Þú hefur valið dökkt litastef. Við skiptum yfir í ljóst táknmyndaþema. Táknmyndaþeman verður tiltæk eftir að digiKam hefur verið endurræst.

[ctx: @title:window]
en: Select Folder to Parse
is: Veldu möppu til að vinna með

[ctx: @title:window]
en: Select Folders to Import into Album
is: Veldu skrár til að flytja inn í albúm

en: <p>Please select the destination album from the digiKam library to import folders into.</p>
is: <p>Veldu möppu í digiKam safni til að hlaða inn í myndum.</p>

en: The folder %1 is part of the album path and cannot be imported recursively!
is: Mappan %1 er hluti af slóð albúmsins og er því ekki hægt að flytja hana inn með undirmöppum!

[ctx: @info: setup]
en: Initializing Main View...
is: Ræsi aðalskjámynd...

[ctx: @action: setup]
en: &Back
is: Til &baka

[ctx: @action: setup]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: @action: setup]
en: Refresh
is: Endurlesa

[ctx: @info: setup]
en: Refresh the current contents.
is: Endurlesa núverandi innihald.

[ctx: @action: setup]
en: &New...
is: &Nýtt...

[ctx: @info: setup]
en: Creates a new empty Album in the collection.
is: Býr til nýtt tómt albúm í myndasafninu.

[ctx: @action: setup]
en: &Move to Album...
is: &Færa í albúm...

[ctx: @info: setup]
en: Move selected images into an album.
is: Vista valdar myndir inn í albúm.

[ctx: @action: setup]
en: &Copy to...
is: &Afrita í...

[ctx: @info: setup]
en: Copy selected images to a target folder.
is: Afrita valdar myndir inn í úttaksalbúm.

[ctx: @action: setup]
en: Delete Album
is: Eyða albúmi

[ctx: @action: setup]
en: Rename...
is: Endurnefna...

[ctx: @action: setup]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @info: setup]
en: Edit album properties and collection information.
is: Sýsla með eiginleika albúma og upplýsingar um myndasöfn.

[ctx: @action: setup]
en: Write Metadata to Files
is: Skrifa lýsigögn í skrár

[ctx: @info: setup]
en: Updates metadata of files in the current album with the contents of digiKam database (file metadata will be overwritten with data from the database).
is: Þetta uppfærir öll lýsigögn mynda í núverandi albúmi frá digiKam gagnagrunninum (lýsigögn mynda verða yfirskrifuð með upplýsingum úr gagnagrunninum).

[ctx: @action: setup]
en: Reread Metadata From Files
is: Endurlesa lýsigögn úr skrám

[ctx: @info: setup]
en: Updates the digiKam database from the metadata of the files in the current album (information in the database will be overwritten with data from the files' metadata).
is: Þetta uppfærir öll lýsigögn mynda í núverandi albúmi frá digiKam gagnagrunninum (lýsigögn gagnagrunnsins verða yfirskrifuð með upplýsingum úr myndum).

[ctx: @action: setup]
en: Open in File Manager
is: Opna í skráastjóra

[ctx: @action: setup]
en: Tag Manager
is: Merkjastjórnun

[ctx: @action: new tag]
en: N&ew...
is: &Nýtt...

[ctx: @action: setup]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action: setup]
en: Assign Tag
is: Úthluta merki

[ctx: @action: setup]
en: Views
is: Skoðun

[ctx: @action: Go to thumbnails (icon) view]
en: Thumbnails
is: Smámyndir

[ctx: @action: View the selected image]
en: Preview
is: Forskoðun

[ctx: @action: Switch to map view]
en: Map
is: Kort

[ctx: @action: Switch to table view]
en: Table
is: Tafla

[ctx: @action: setup]
en: Open...
is: Opna...

[ctx: @info: setup]
en: Open the selected item.
is: Opna valinn hlut.

[ctx: @action: setup]
en: Open With Default Application
is: Opna með sjálfgefnu forriti

[ctx: @info: setup]
en: Open the selected item with default assigned application.
is: Opna valinn hlut með sjálfgefnu forriti.

[ctx: @action: setup]
en: Image Editor
is: Myndvinnsluforrit

[ctx: @action: setup]
en: Open the image editor.
is: Opna myndvinnsluforritið.

[ctx: @action: setup]
en: Light Table
is: Ljósaborð

[ctx: @action: setup]
en: Place onto Light Table
is: Setja á ljósaborð

[ctx: @info: setup]
en: Place the selected items on the light table thumbbar.
is: Setja valda hluti á ljósaborðsstikuna.

[ctx: @action: setup]
en: Add to Light Table
is: Bæta á ljósaborð

[ctx: @info: setup]
en: Add selected items to the light table thumbbar.
is: Bæta völdum hlutum á ljósaborðsstikuna.

[ctx: @action: setup]
en: Batch Queue Manager
is: Magnvinnslustjóri

[ctx: @action: setup]
en: Add to Current Queue
is: Bæta við biðröð

[ctx: @info: setup]
en: Add selected items to current queue from batch manager.
is: Bæta völdum hlutum við núverandi biðröð í magnvinnslustjóranum.

[ctx: @action: setup]
en: Add to New Queue
is: Bæta við nýja biðröð

[ctx: @info: setup]
en: Add selected items to a new queue from batch manager.
is: Bæta völdum hlutum við nýja biðröð í magnvinnslustjóranum.

[ctx: @action: Import photos from camera]
en: Import
is: Flytja inn

[ctx: @action: setup]
en: Write Metadata to Selected Files
is: Skrifa lýsigögn í valdar skrár

[ctx: @action: setup]
en: Reread Metadata From Selected Files
is: Endurlesa lýsigögn úr völdum skrám

[ctx: @action: setup]
en: Scan for Faces
is: Leita að andlitum

[ctx: @action: setup]
en: Recognize Faces
is: Þekkja andlit

[ctx: @action: setup]
en: Remove all Faces
is: Fjarlægja öll andlitsmerki

[ctx: @action: setup]
en: Find Similar...
is: Finna svipað...

[ctx: @info: setup]
en: Find similar images using selected item as reference.
is: Filla svipaðar myndir með því að nota valinn hlut sem viðmið.

[ctx: @info: setup]
en: Change the filename of the currently selected item.
is: Breyta skráarnafni valins hlutar.

[ctx: @action: Non-pluralized]
en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

[ctx: @action: setup]
en: Delete Permanently
is: Eyða endanlega

[ctx: @action: setup]
en: Delete permanently without confirmation
is: Eyða endanlega án staðfestingar

[ctx: @action: setup]
en: Move to trash without confirmation
is: Henda í ruslið  án staðfestingar

[ctx: @action: setup]
en: &Sort Albums
is: &Flokka albúm

[ctx: @info: setup]
en: Sort Albums in tree-view.
is: Raða möppum í greinasýn.

[ctx: @action: setup]
en: By Folder
is: Eftir möppu

[ctx: @action: setup]
en: By Category
is: Eftir flokki

[ctx: @action: setup]
en: By Date
is: Eftir dagsetningu

[ctx: @action: setup]
en: Include Album Sub-Tree
is: Innifela undirgreinar albúms

[ctx: @info: setup]
en: Activate this option to show all sub-albums below the current album.
is: Virkjaðu þetta ef þú vilt geta sýnt öll undiralbúm inni í núverandi albúmi.

[ctx: @action: setup]
en: Include Tag Sub-Tree
is: Innifela undirgreinar merkja

[ctx: @info: setup]
en: Activate this option to show all images marked by the given tag and all its sub-tags.
is: Virkjaðu þetta ef þú vilt geta sýnt allar myndir sem merktar eru ákveðnu merki auk undirmerkja þess.

[ctx: @action: setup]
en: Show All Grouped Items As Open
is: Birta öll hópuð atriði sem opin

[ctx: @info: setup]
en: Activate this option to show all grouped items as open.
is: Virkjaðu þetta ef þú vilt geta sýnt öll hópuð atriði sem opin.

[ctx: @action: setup]
en: &Sort Items
is: Flokka &atriði

[ctx: @info: setup]
en: The value by which the images in one album are sorted in the thumbnail view
is: Gildið sem myndum í albúmi er raðað eftir í smámyndasýninni

[ctx: @action: setup]
en: By Name
is: Eftir nafni

[ctx: @action: setup]
en: By Path
is: Eftir slóð

[ctx: @action: setup]
en: By Creation Date
is: Eftir upprunadagsetningu

[ctx: @action: setup]
en: By Modification Date
is: Eftir breytingardagsetningu

[ctx: @action: setup]
en: By File Size
is: Eftir stærð skáar

[ctx: @action: setup]
en: By Rating
is: Eftir einkunn

[ctx: @action: setup]
en: By Image Size
is: Eftir stærð myndar

[ctx: @action: setup]
en: By Aspect Ratio
is: Eftir stærðarhlutföllum

[ctx: @action: setup]
en: By Face type
is: Eftir andlitstegund

[ctx: @action: setup]
en: By Similarity
is: Eftir líkindum

[ctx: @action: setup]
en: By Manual and Name
is: Eftir handvirkri röðun og nafni

[ctx: @action: setup]
en: By Manual and Date
is: Eftir handvirkri röðun og dagsetningu

[ctx: @action: setup]
en: Item Sort &Order
is: Röðun og fl&okkun atriða

[ctx: @info: setup]
en: Defines whether images are sorted in ascending or descending manner.
is: Skilgreinir hvort myndum sé raðað í hækkandi eða lækkandi röð.

[ctx: @action: setup]
en: Ascending
is: Hækkandi

[ctx: @action: setup]
en: Descending
is: Lækkandi

[ctx: @action: setup]
en: Separate Items
is: Aðskilja atriði

[ctx: @info: setup]
en: The categories in which the images in the thumbnail view are displayed
is: Flokkarnir sem myndum er raðað eftir í smámyndasýninni

[ctx: @action: setup]
en: Flat List
is: Flatur listi

[ctx: @action: setup]
en: By Album
is: Eftir albúmum

[ctx: @action: setup]
en: By Format
is: Eftir skráasniði

[ctx: @action: setup]
en: By Month
is: Eftir mánuði

[ctx: @action: setup]
en: By Faces
is: Eftir andlitum

[ctx: @action: setup]
en: Item Separation Order
is: Röðun aðskilinna atriða

[ctx: @info: setup]
en: The sort order of the groups of separated items
is: Röðun hópa aðskilinna atriða

[ctx: @action: setup]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @action: setup]
en: Select None
is: Velja ekkert

[ctx: @action: setup]
en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

[ctx: @action: setup]
en: Show Thumbbar
is: Sýna smámyndastiku

[ctx: @action: setup]
en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur 100%

[ctx: @action: setup]
en: Fit to &Window
is: Laga að &glugga

[ctx: @action: setup]
en: Color-Managed View
is: Litastýrð sýn

[ctx: @action: setup]
en: Search...
is: Leita...

[ctx: @action: setup]
en: Advanced Search...
is: Ítarleg leit...

[ctx: @action: setup]
en: Find Duplicates...
is: Finna tvítekningar...

[ctx: @action: setup]
en: Database Migration...
is: Yfirfærsla gagnagrunns...

[ctx: @action: setup]
en: Maintenance...
is: Viðhald...

[ctx: @action: setup]
en: Scan for new Items
is: Leita að nýjum atriðum

[ctx: @action: setup]
en: Add Camera Manually...
is: Bæta handvirkt við myndavél...

[ctx: @info: setup]
en: Loading cameras...
is: Hleð inn myndavélum...

[ctx: @action: setup]
en: Exit Preview Mode
is: Fara úr forskoðunarham

[ctx: @action: setup]
en: Next Image
is: Næsta mynd

[ctx: @action: setup]
en: Previous Image
is: Fyrri mynd

[ctx: @action: setup]
en: First Image
is: Fyrsta mynd

[ctx: @action: setup]
en: Last Image
is: Síðasta mynd

[ctx: @action: setup]
en: Cu&t
is: &Klippa

[ctx: @action: setup]
en: Cut selection to clipboard
is: Klippa val á klippispjald

[ctx: @action: setup]
en: Edit Titles
is: Breyta titlum

[ctx: @action: setup]
en: Edit Comments
is: Breyta athugasemdum

[ctx: @action: setup]
en: Show Assigned Tags
is: Sýna úthlutuð merki

[ctx: @action: setup]
en: Adjust Exif Orientation Tag
is: Laga EXIF stefnumerki

[ctx: @action: normal exif orientation]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @action: setup]
en: Flipped Horizontally
is: Speglað lárétt

[ctx: @action: setup]
en: Rotated Upside Down
is: Snúið á hvolf

[ctx: @action: setup]
en: Flipped Vertically
is: Speglað lóðrétt

[ctx: @action: setup]
en: Rotated Right / Horiz. Flipped
is: Snúið til hægri / speglað lárétt

[ctx: @action: setup]
en: Rotated Right
is: Snúið til hægri

[ctx: @action: setup]
en: Rotated Right / Vert. Flipped
is: Snúið til hægri / speglað lóðrétt

[ctx: @action: setup]
en: Rotated Left
is: Snúið til vinstri

[ctx: @action: setup]
en: Rotate
is: Snúa

[ctx: @action: rotate image left]
en: Left
is: Vinstri

[ctx: @action: rotate image right]
en: Right
is: Hægri

[ctx: @action: setup]
en: Flip
is: Spegla

[ctx: @action: setup]
en: Horizontally
is: Lárétt

[ctx: @action: setup]
en: Vertically
is: Lóðrétt

[ctx: @action: setup]
en: Auto Rotate/Flip Using Exif Information
is: Snúa/spegla sjálfkrafa miðað við EXIF-upplýsingar

[ctx: @info: setup]
en: Loading themes...
is: Hleð inn þemum...

[ctx: @action: setup]
en: &Themes
is: Þ&emu

[ctx: @info: setup]
en: Loading tools...
is: Hleð inn verkfærum...

en: CompactFlash Card Reader
is: CompactFlash kortalesari

en: Memory Stick Reader
is: Memory Stick kortalesari

en: SmartMedia Card Reader
is: SmartMedia kortalesari

en: SD / MMC Card Reader
is: SD / MMC kortalesari

en: xD Card Reader
is: xD kortalesari

en: USB Disk
is: USB diskur

[ctx: non-USB removable storage device]
en: Disk
is: Diskur

[ctx: <drive type> "<device name or label>" at <mount path>]
en: %1 "%2" at %3
is: %1 "%2" á %3

[ctx: <drive type> at <mount path>]
en: %1 at %2
is: %1 á %2

en: Cannot access the storage device.
is: Gat ekki fengið aðgang að geymslumiðli.

en: Images on %1
is: Myndir í %1

en: The specified device ("%1") is not valid.
is: Tilgreint tæki ("%1") er ekki nothæft.

en: The specified camera ("%1") is not supported.
is: Valið form myndar ("%1") hefur engan stuðning.

[ctx: @title Main Tools]
en: Main Tools
is: Aðalverkfæri

[ctx: @title Post Processing Tools]
en: Post-Processing
is: Eftirvinnsla

[ctx: @title Export Tools]
en: Export
is: Flytja út

[ctx: @title Import Tools]
en: Import
is: Flytja inn

note: i18n: ectx: Menu (Browse)
en: &Browse
is: &Flakka

note: i18n: ectx: Menu (Album)
en: &Album
is: &Albúm

note: i18n: ectx: Menu (Tag)
en: T&ag
is: M&erki

note: i18n: ectx: Menu (Image)
en: &Item
is: &Atriði

note: i18n: ectx: Menu (Edit)
en: &Edit
is: Br&eyta

note: i18n: ectx: Menu (View)
en: &View
is: S&koða

note: i18n: ectx: Menu (Tools)
en: &Tools
is: &Verkfæri

note: i18n: ectx: Menu (Import)
en: I&mport
is: Flytja &inn

note: i18n: ectx: Menu (Export)
en: &Export
is: Flytja ú&t

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: S&tillingar

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
is: &Hjálp

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfæraslá

en: Open camera dialog at "path"
is: Opna samskiptaglugga myndavélar í "path"

en: Open camera dialog for the device with Solid UDI "udi"
is: Opna myndavélargluggann fyrir þetta tæki með Solid UDI "udi"

en: Automatically detect and open a connected gphoto2 camera
is: Finna og opna tengda gphoto2 myndavél

en: Start digikam with the SQLite database file found in the directory "dir"
is: Ræsa digiKam með SQLite gagnagrunnsskránni sem fannst í möppunni "dir"

en: Start digikam with the configuration file "config"
is: Ræsa digiKam með stillingaskránni "config"

en: <p>You are running digiKam as a 32-bit version on a 64-bit Windows.</p><p>Please install the 64-bit version of digiKam to get a better experience with digiKam.</p>
is: <p>Þú ert að keyra digiKam sem 32-bita útgáfu á 64-bita Windows.</p><p>Settu frekar upp 64-bita útgáfu digiKam til að sjá betur hvernig digiKam á að virka.</p>

en: Run-time Qt SQLite or MySQL database plugin is not available. please install it.
    There is no database plugin installed on your computer.
is: Keyranlega (run-time) Qt SQLite eða MySQL gagnagrunnsviðbótin er ekki tiltæk - endilega settu það upp.
    Það er engin gagnagrunnsviðbót uppsett á tölvunni þinni.

en: Run-time Qt SQLite or MySQL database plugin are not available. Please install it.
    Database plugins installed on your computer are listed below.
is: Keyranlega (run-time) Qt SQLite eða MySQL gagnagrunnsviðbótin er ekki tiltæk - endilega settu hana upp.
    Gagnagrunnsviðbætur sem uppsettar eru á tölvunni þinni eru taldar upp hér að neðan.

en: <p>The given path for the config file is not valid. Either its parent directory does not exist, it is a directory itself or it cannot be read/written to.</p>
is: <p>Uppgefna slóðin á stillingaskrána er ekki gild. Annað hvort er yfirmappa hennar ekki til, skráarheitið er í raun mappa eða að hvorki sé hægt að skrifa í hana né lesa.</p>

en: %1 Image (%2)
is: %1 mynd (%2)

en: TIFF Image (*.tiff *.tif)
is: TIFF mynd (*.tiff *.tif)

en: JPEG Image (*.jpg *.jpeg *.jpe)
is: JPEG mynd (*.jpg *.jpeg *.jpe)

en: JPEG2000 Image (*.jp2 *.j2k *.jpx *.pgx)
is: JPEG2000 mynd (*.jp2 *.j2k *.jpx *.pgx)

en: Progressive Graphics file (*.pgf)
is: Progressive Graphics myndskrá (*.pgf)

en: Raw Images (%1)
is: RAW-myndir (%1)

en: All supported files (%1)
is: Allar studdar skrár (%1)

en: IRC: %1 - #digikam
    Feedback: %2
    Documentation: %3
    
    Build date: %4 (target: %5)
is: IRC: %1 - #digikam
    Umsagnir: %2
    Handbækur: %3
    
    Byggingardagsetning: %4 (markmið: %5)

en: IRC: %1 - #digikam
    Feedback: %2
    Documentation: %3
    
    Build date: %4 (target: %5)
    Revision: %6
    Branch: %7
is: IRC: %1 - #digikam
    Umsagnir: %2
    Handbækur: %3
    
    Byggingardagsetning: %4 (markmið: %5)
    Útg.: %6
    Grein: %7

[ctx: go to previous image]
en: Back
is: Til baka

[ctx: go to next image]
en: Forward
is: Áfram

en: Add a Face Tag
is: Bæta við andlitsmerki

en: Clear all faces on this image
is: Hreinsa út öll andlitsmerki á myndinni

en: Mark all unconfirmed faces as ignored
is: Merkja öll óstaðfest andlit sem hunsuð

en: Show Face Tags
is: Sýna andlitsmerki

en: Add a focus point
is: Bæta við fókuspunkti

en: Show focus points
is: Birta fókuspunkta

en: Show Fullscreen
is: Birta á öllum skjánum

en: Albums
is: Albúm

en: Dates
is: Dagsetningar

[ctx: Fuzzy Search images, as duplicates, sketch, searches by similarities]
en: Similarity
is: Líkindi

[ctx: Search images on a map]
en: Map
is: Landakort

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Labels
is: Merkingar

en: Scan collection for faces
is: Skanna andlit í myndasafninu

en: Welcome to Face Management in digiKam. If this is your first time using this feature, please consider using the Help Box in the Bottom Left Side Panel.
is: Velkomin í andlitaumsýslu digiKam. Ef þetta er í fyrsta skipti sem þú ert að nota þennan eiginleika, ættirðu að nýta þér hjálparreitinn neðst á vinstra hliðarspjaldinu.

en: Face recognition is aborted, because there are no identities to recognize. Please add new identities.
is: Hætt var við andlitakennsl, því það voru engin andlitamerki til að miða við. Bættu við nýjum auðkennismerkjum.

[ctx: Browse images sorted by depicted people]
en: People
is: Fólk

[ctx: Advanced search images, access stored searches]
en: Search
is: Leita

en: Open Tag Manager
is: Opna í merkjastjóra

en: No Tags
is: Engin merki

en: Existing Tags
is: Merki sem þegar eru til

en: No Tags Album
is: Ekkert merkingaalbúm

en: Tags
is: Merki

en: Time Unit:
is: Tímaeining:

en: Day
is: Dagur

en: Week
is: Vika

en: Month
is: Mánuður

en: Year
is: Ár

en: <p>Select the histogram time unit.</p><p>You can change the graph decade to zoom in or zoom out over time.</p>
is: <p>Veldu hér tímaeiningu línurits.</p><p>Þú getur breytt áratug línuritsins til að sjá lengri eða skemmri tímabil í einu.</p>

en: <p>Select the histogram scale.</p><p>If the date's maximal counts are small, you can use the linear scale.</p><p>Logarithmic scale can be used when the maximal counts are big; if it is used, all values (small and large) will be visible on the graph.</p>
is: <p>Veldu hér kvarða á línurit.</p><p>Ef hæstu gildin í myndinni eru tiltölulega lág, þá geturðu notað línulegan kvarða.</p><p>Logarythmiskur kvarði er við hæfi þegar mikill munur er á hæstu og lægstu gildum; öll gildin verða þá sjáanleg á grafinu (lægstu gildin eru ýkt í hlutfalli við þau hæstu).</p>

[ctx: @info: timeline sidebar]
en: Linear
is: Línulegt

[ctx: @info: timeline sidebar]
en: Logarithmic
is: Lógaritmískt

en: Clear current selection
is: Hreinsa núverandi val

en: If you press this button, the current date selection on the time-line will be cleared.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður val dagsteninga á tímalínunni verða afvalið.

en: Enter the name of the current dates search to save in the "Searches" view
is: Settu hér nafnið sem notað er til vistunar á núverandi dagsetningaleit í "Leitir"-sýninni

en: Save current selection to a new virtual Album
is: Vista núverandi val í nýtt sýndaralbúm

en: If you press this button, the dates selected on the time-line will be saved to a new search virtual Album using the name set on the left.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, munu valdar dagsetningar á tímalínunni verða vistaðar sem nýtt sýndaralbúm byggt á leit, undir heitinu hér til vinstri.

en: Timeline
is: Tímalína

en: no item
is: ekkert atriði

en: 1 item | %1 items
is[0]: 1 hlutur
is[1]: %1 hlutir

[ctx: Filters as in Search type Filters]
en: Filters
is: Síur

en: Cannot open the root album. It is not a physical location.
is: Get ekki opnað rótaralbúm. Þetta er ekki gild staðsetning.

en: The current query from the database returned no results. Change search settings or select an album with content.
is: Núverandi fyrirspurn úr gagnagrunni skilaði engum niðurstöðum. Breyttu leitarstillingum eða veldu albúm með einhverju efni.

en: Fuzzy Sketch Search
is: Loðin skissuleit

en: Fuzzy Image Search
is: Loðin myndaleit

en: Map Search
is: Leit á korti

en: Last Search
is: Síðasta leit

en: FacesDetector
is: Andlitaskönnunarvél

en: A face recognition task is already running. Only one task can be running at a time. Please wait until it is finished.
is: Andlitagreiningarverk er þegar í gangi. Aðeins eitt verk er hægt að keyra í einu. Dokaðu við þar til núverandi aðgerð er lokið.

[ctx: @info: item icon view]
en: The storage location of this image
    is currently not available
is: Geymslustaðsetning þessarar myndar
    er ekki tiltæk núna

[ctx: @title: item icon view]
en: Tools
is: Verkfæri

en: Help
is: Hjálp

[ctx: @info]
en: Online help about trash-bin
is: Hjálp á netinu um ruslafötuna

en: Undo
is: Afturkalla

en: Restore only the last entry in the trash-bin.
is: Endurheimta aðeins síðustu færsluna úr ruslinu.

en: Restore
is: Endurheimta

en: Restore selection of files from the trash-bin.
is: Endurheimta valdar skrár úr ruslinu.

en: Delete...
is: Eyða...

en: Remove permanently the items selection or all items from the trash-bin.
is: Fjarlægja endanlega valin eða öll atriði úr ruslinu.

en: Selected Items Permanently
is: Völdum atriðum endanlega

en: All Items Permanently
is: Öllum atriðum endanlega

en: Confirm Undo
is: Staðfesta afturköllun

en: Are you sure you want to restore %1 item? | Are you sure you want to restore %1 items?
is[0]: Ertu viss um að þú viljir endurheimta %1 atriði?
is[1]: Ertu viss um að þú viljir endurheimta %1 atriði?

en: Confirm Restore
is: Staðfesta endurheimtingu

en: Confirm Deletion
is: Staðfesta eyðingu

en: Are you sure you want to delete %1 item permanently? | Are you sure you want to delete %1 items permanently?
is[0]: Ertu viss um að þú viljir eyða %1 atriði endanlega?
is[1]: Ertu viss um að þú viljir eyða %1 atriðum endanlega?

en: Are you sure you want to delete ALL items permanently?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða öllum atriðum endanlega?

en: Selection
is: Val

en: Delete
is: Eyða

en: %1/%2 items selected
is: %1/%2 atriði valin

en: More than 650 user-reports closed on bugzilla.
is: Meira en 650 villuskýrslum notenda lokað á bugzilla.

en: Port code to Qt6 framework (code still compatible with Qt5 API).
is: Yfirfærsla kóða í Qt6-stoðkerfið (kóði er áfram samhæfður við Qt5 API).

en: Windows Installer is now compiled natively with Microsoft VCPKG tool-chain and use Qt6 and KF6 frameworks.
is: Windows uppsetningarforritið er núna vistþýtt innfellt með Microsoft VCPKG verkferli og styðst við Qt6 og KF6 stoðkerfin.

en: Add JPEG-XL, WEBP, and AVIF export settings everywhere.
is: Bætt allsstaðar við stillingum fyrir útflutning JPEG-XL, WEBP og AVIF.

en: Add convert to lossless JPEG-XL, WEBP, and AVIF while importing from camera.
is: Bætt við umbreytingu í taplaus JPEG-XL, WEBP og AVIF þjöppunarsnið við innflutning úr myndavél.

en: Add JPEG-XL; WEBP, and AVIF converters in Batch Queue Manager.
is: Bætt við JPEG-XL; WEBP og AVIF umbreytum í Magnvinnslustjóra.

en: Versionning: add support of JPEG-XL, HEIF, WEBP, and AVIF as lossless image format to store versionned images in editor.
is: Útgáfustýring: Stuðningur við JPEG-XL, HEIF, WEBP og AVIF sem taplaus myndsnið til að geyma myndir í mörgum útgáfum í myndvinnsluforritinu.

en: Usability: add hamburger menu to tool-bar if main menu is hidden.
is: Notagildi: Birta (hamborgara)-valmynd á verkfærastiku ef aðalvalmynd er falin.

en: Metadata: add new option to write metadata to files with ExifTool backend.
is: Lýsigögn: Bætt við möguleika til að skrifa lýsigögn í skrár með ExifTool-bakenda.

en: Metadata: optional write metadata operations to DNG and RAW files are now always delegated to ExifTool Backend.
is: Lýsigögn: Valkvæðar aðgerðir til þess að skrifa lýsigögn inn í DNG og RAW-skrár eru núna alltaf útvistaðar til ExifTool-bakendans.

en: Metadata: optimize layout of Metadata Edit plugin for a better usability.
is: Lýsigögn: Bestuð framsetning viðbótar fyrir breytingar á lýsigögnum.

en: Metadata: add new options to save and load configuration profiles in Advanced Metadata Settings Panel.
is: Lýsigögn: bætt við nýjum valkostum til að vista og hlaða inn stillingasniðum á spjaldinu fyrir ítarlegar stillingar lýsigagna.

en: Advanced Rename: add increment file counter to sequence numbering from with option [c] or [c,step].
is: Ítarleg endurnefning: Bætt við tölusetningu sem tekur mið af fjölda skráa með rofanum [c] eða [c,step].

en: Advanced Rename: add random text sequence numbering with option [r].
is: Ítarleg endurnefning: Bætt við tölusetningu sem tekur mið af tilviljunarkenndum texta með rofanum [r].

en: Advanced Rename: add configurable first character for the unique modifier with {unique:n,c}.
is: Ítarleg endurnefning: Bætt við sérsníðanlegum fyrsta staf fyrir einkvæman breytilykil með {unique:n,c}.

en: Advanced Search: add search for items by number of face regions.
is: Ítarleg leit: Bætt við leit að atriðum eftir fjölda andlitasvæða.

en: Advanced Search: add search for items without face regions.
is: Ítarleg leit: Bætt við leit að atriðum án andlitasvæða.

en: Collections: add support for cross-platform network paths.
is: Myndasöfn: Bættur stuðningur við netslóðir á milli stýrikerfa.

en: Database: add support for SQLite WAL (Write-Ahead-Logging) mode.
is: Gagnagrunnur: Bætt við stuðningi við SQLite WAL (Write-Ahead-Logging).

en: Add spell-checking support in caption text widget using KF5::Sonnet component.
is: Bætt við stafsetningaryfirferð í skýringatextareitum með KF5::Sonnet-einingunni.

en: Add Spellcheck config panel in Settings/Miscellaneous for digiKam and Showfoto.
is: Bætt við stillingaspjaldi stafsetningaryfirferðar í Stillingar/Ýmislegt fyrir digiKam og Showfoto.

en: Add online translations support to Alternative Language text editor widget.
is: Bætt við stuðningi við þýðingar í viðmótshlutanum fyrir varatungumál.

en: Add Localize config panel in Settings/Miscellaneous for digiKam and Showfoto.
is: Bætt við stillingaspjaldi staðfærslu í Stillingar/Ýmislegt fyrir digiKam og Showfoto.

en: Add settings to list preferred alternative/translated languages in text edit widget.
is: Bætt við stillingum í lista fyrir varatungumál í textabreytingareit.

en: Allow to use Global or Customized Image Quality Sorting settings everywhere.
is: Leyfa að nota allsstaðar sérsniðnar stillingar myndgæðaröðunar.

en: Add Icon-View settings to customize Labels visibility over thumbnails.
is: Bætt við stillingum fyrir Táknmyndasýn til að sérsníða sýnileika skýringa ofan á smámyndum.

en: Add support for float16 (half float) images in the TIFF Loader.
is: Bætt við stuðningi við float16 (half float) myndir í TIFF-myndhleðslu.

en: Add new maintenance tool to perform <a href="https://community.kde.org/GSoc/2022/StatusReports/PhuocKhanhLe">Aesthetic Detection to classify images using deep learning model</a>.
is: Bætt við nýju viðhaldsverkfæri til að <a href="https://community.kde.org/GSoc/2022/StatusReports/PhuocKhanhLe">greina fallegar myndir með vélanáms-reikniriti (deep learning)</a>.

en: Add new tool <a href="https://community.kde.org/GSoC/2022/StatusReports/QuocHungTran">to perform OCR over scanned text</a>.
is: Bætt við nýju verkfæri <a href="https://community.kde.org/GSoC/2022/StatusReports/QuocHungTran">til að framkvæma OCR-ljóslestur á skönnuðum texta</a>.

en: Queue Manager: add new tool to assign pick label automatically by parsing image quality.
is: Magnvinnslustjóri: Bætt við nýju verkfæri til að úthluta sérmerkingum sem byggjast á myndgæðum.

en: Queue Manager: add new tool to assign rating, pick, and color labels in batch.
is: Magnvinnslustjóri: Bætt við verkfæri til að úthluta einkunnum, sérmerkingum og litmerkjum í magnvinnslu.

en: Queue Manager: add new tool to assign titles and captions in batch.
is: Magnvinnslustjóri: Bætt við verkfæri til að úthluta titlum og skýringatextum í magnvinnslu.

en: Documentation: <a href=" https://docs.digikam.org/en/index.html">Rewrite handbook</a> from DocBook to Sphinx/ReStructuredText framework.
is: Handbækur: <a href=" https://docs.digikam.org/en/index.html">Endurskrifun handbókar</a> úr DocBook yfir í Sphinx/ReStructuredText kerfi.

en: Update G'MIC-Qt tool to last version 3.2.2 and finalize MacOS port and improve stability of plugin.
is: Uppfærsla á G'MIC-Qt verkfærinu í nýjustu 3.2.2 útgáfuna og lokið við MacOS-yfirfærslu ásamt lagfæringum á stöðugleika viðbótarinnar.

en: Update internal RAW engine to last Libraw snapshot 2023-11-21.
is: Uppfært innra RAW-kerfið í nýjasta Libraw-afrit 2023-11-21.

en: New RAW features: Phase One/Leaf IIQ-S v2 support Canon CR3 filmrolls/RawBurst Canon CRM (movie) files Tiled bit-packed (and 16-bit unpacked) DNGs (non-standard) Deflate-compressed integer DNG files are allowed Canon EOS R3, R7 and R10 Fujifilm X-H2S, X-T30 II OM System OM-1 Leica M11 Sony A7-IV (ILCE-7M4) DJI Mavic 3
is: Nýir RAW-eiginleikar: Stuðningur við Phase One/Leaf IIQ-S v2, Canon CR3 filmurúllur/RawBurst Canon CRM (myndskeiða) skrár, tiled bit-pakkar (og 16-bit ópakkaðar) DNG-skrár(óstaðlaðar), deflate-þjappaðar heiltölu DNG-skrár eru leyfðar, Canon EOS R3, R7 og R10 Fujifilm X-H2S, X-T30 II OM System OM-1 Leica, M11 Sony A7-IV (ILCE-7M4), DJI Mavic 3

en: ...and much more.
is: ...og margt fleira.

en: New Features
is: Nýir eiginleikar

en: Some of the new features in this release of digiKam include (compared to digiKam 7):
is: Nokkrir nýir eiginleikar í þessari útgáfu digiKam eru meðal annars (borið saman við digiKam 7):

en: About
is: Um hugbúnaðinn

en: digiKam is an open source photo management program designed to import, organize, enhance, search and export your digital images to and from your computer.
is: digiKam er opið og frjálst myndaumsýsluforrit sem hannað er til að flytja inn, skipuleggja, laga, leita og senda myndir til og frá tölvunni þinni.

en: Currently, you are in the Album view mode of digiKam. Albums are the places where your files are stored, and are identical to the folders on your hard disk.
is: Eins og er, ertu í albúmasýn digiKam. Albúm eru staðir þar sem skrárnar þínar eru geymdar, og eru nákvæmlega það sama og möppur á harða disknum þínum.

en: digiKam has many powerful features which are described in the <a href="https://docs.digikam.org/en/index.html">documentation</a>
is: digiKam er með marga öfluga eiginleika, sem lýst er nánar í <a href="https://docs.digikam.org/en/index.html">hjálparskjölunum</a>

en: The <a href="https://www.digikam.org">digiKam homepage</a> provides information about new versions of digiKam.
is: <a href="http://www.digikam.org">Heimasíða digiKam</a> birtir upplýsingar um nýjar útgáfur digiKam.

en: Welcome to digiKam %1
is: Velkomin(n) í digiKam %1

en: Background Image Credits
is: Þakkir vegna bakgrunnsmyndar:

en: Author:
is: Höfundur:

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Camera:
is: Myndavél:

en: Lens:
is: Linsa:

en: Hide grouped items
is: Fela hópuð atriði

en: Ignore grouping
is: Hunsa hópanir

en: Show grouping in tree
is: Sýna hópun í greinum

en: Audio/video properties
is: Eiginleikar hljóðs/myndskeiðs

en: Audio bitrate
is: Hljóð-bitahraði

en: Audio channel type
is: Tegund hljóðrásar

en: Audio Codec
is: Hljóðkóðun

en: Duration
is: Tímalengd

en: Frame rate
is: Rammatíðni

en: Video codec
is: Myndmerkiskóðun

en: Configure column "%1"
is: Stilla dálkinn "%1"

[ctx: @title: tableview]
en: digiKam properties
is: Eiginleikar digiKam

[ctx: @title: tableview]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @title: tableview]
en: Pick label
is: Sérmerking

[ctx: @title: tableview]
en: Color label
is: Litmerki

[ctx: @title: tableview]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: tableview]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @title: tableview]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @info: tableview]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @info: tableview]
en: Pick label
is: Sérmerking

[ctx: @info: tableview]
en: Color label
is: Litmerki

[ctx: @info: tableview]
en: Title
is: Titill

[ctx: @info: tableview]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @info: tableview]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @info: tableview]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @info: tableview]
en: Rejected
is: Hafnað

[ctx: @info: tableview]
en: Pending
is: Í bið

[ctx: @info: tableview]
en: Accepted
is: Samþykkt

[ctx: @info: tableview]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @info: tableview]
en: Orange
is: Appelsínugult

[ctx: @info: tableview]
en: Yellow
is: Gult

[ctx: @info: tableview]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @info: tableview]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @info: tableview]
en: Magenta
is: Fjólublátt

[ctx: @info: tableview]
en: Gray
is: Grátt

[ctx: @info: tableview]
en: Black
is: Svart

[ctx: @info: tableview]
en: White
is: Hvítt

en: File properties
is: Eiginleikar skráar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, m_tableWidget)
en: Filename
is: Skráarheiti

en: Path
is: Slóð

en: Size
is: Stærð

en: Last modified
is: Síðast breytt

[ctx: @item: tableview]
en: Human readable
is: Á lesanlegu formi

[ctx: @item: tableview]
en: Plain
is: Einfalt

en: Display format
is: Snið birtingar

en: Geo properties
is: Eiginleikar hnattstaðsetningar

en: Geotagged
is: Hnattstaðsett

en: Coordinates
is: Hnit

en: Altitude
is: Hæð

[ctx: @info: tableview]
en: Yes
is: Já

[ctx: @info: tableview]
en: No
is: Nei

en: Metric units
is: Metrakerfiseiningar

en: Imperial units
is: Breskar (imperial) einingar

en: Item properties
is: Eiginleikar hlutar

en: Width
is: Breidd

en: Height
is: Hæð

en: Dimensions
is: Stærðir

en: Pixel count
is: Fjöldi mynddíla

en: Bit depth
is: Bitadýpt

en: Color mode
is: Litakerfi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentRelations)
en: Type
is: Tegund

en: Creation date/time
is: Upprunaleg dags-/tímasetning

en: Digitization date/time
is: Dags/tímasetning þegar sett á stafrænt form

en: Aspect ratio
is: Stærðarhlutföll

en: Similarity
is: Líkindi

[ctx: @info: tableview]
en: Photo properties
is: Eiginleikar ljósmyndar

[ctx: @title: tableview]
en: Camera maker
is: Tegund myndavélar

[ctx: @title: tableview]
en: Camera model
is: Gerð myndavélar

[ctx: @title: tableview]
en: Lens
is: Linsa

[ctx: @title: tableview]
en: Aperture
is: Ljósop

[ctx: @title: tableview]
en: Focal length
is: Brennivídd

[ctx: @title: tableview]
en: Exposure
is: Lýsingartími

[ctx: @title: tableview]
en: Sensitivity
is: Næmi

[ctx: @title: tableview]
en: Mode/program
is: Hamur/forrit

[ctx: @title: tableview]
en: Flash
is: Leifturljós

[ctx: @title: tableview]
en: White balance
is: Hvítvægi

[ctx: @info: tableview]
en: %1 s
is: %1 sek

[ctx: @info: tableview]
en: %1 ms
is: %1 msek

[ctx: @info: tableview]
en: %1 µs
is: %1 µsek

[ctx: @info: tableview]
en: Fraction
is: Tugabrot

[ctx: @info: tableview]
en: Rational
is: Ræðar tölur

[ctx: @info: tableview]
en: Format
is: Snið

[ctx: @info: tableview]
en: Seconds
is: Sekúndur

[ctx: @info: tableview]
en: Milliseconds
is: Millisekúndur

[ctx: @info: tableview]
en: Microseconds
is: Míkrósekúndur

[ctx: @info: tableview]
en: Unit
is: Eining

en: Thumbnail
is: Smámynd

en: Remove this column
is: Fjarlægja þennan dálk

en: Configure this column
is: Stilla þennan dálk

[ctx: @item: component info]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @item: component info]
en: LibGphoto2 support
is: LibGphoto2 stuðningur

[ctx: @item: component info]
en: No
is: Nei

[ctx: @item: component info]
en: Baloo support
is: Baloo stuðningur

[ctx: @item: component info]
en: Yes
is: Já

[ctx: @item: component info]
en: AddressBook support
is: Stuðningur við nafnaskrár

[ctx: @item: component info]
en: Media player support
is: Stuðningur við margmiðlunarspilara

[ctx: @item: component info]
en: DBus support
is: DBus stuðningur

[ctx: @item: component info]
en: Panorama support
is: Stuðningur við víðmyndir

[ctx: @item: component info]
en: HTML Gallery support
is: Stuðningur við HTML-myndasafn

[ctx: @item: component info]
en: Calendar support
is: Stuðningur við dagatal

[ctx: @item: component info]
en: Database backend
is: Gagnagrunnsbakendi

[ctx: @item: component info]
en: Database internal server
is: Innri gagnagrunnsmiðlari

[ctx: @item: component info]
en: FFmpeg Configuration
is: Uppsetning FFmpeg

[ctx: @item: component info]
en: Video Decoders
is: Myndmerkisafkóðarar

[ctx: @item: component info]
en: Video Encoders
is: Myndmerkiskóðarar

[ctx: @item: component info]
en: Audio Decoders
is: Hljóðafkóðarar

[ctx: @item: component info]
en: Audio Encoders
is: Hljóðkóðarar

[ctx: @item: component info]
en: Supported Extensions
is: Studdar skráarending

en: Auto Levels
is: Sjálfvirk tíðnidreifing

en: Normalize
is: Samræma

en: Equalize
is: Jafna

en: Stretch Contrast
is: Teygja birtuskil

en: Auto Exposure
is: Sjálfvirk lýsing

en: Filter:
is: Sía:

[ctx: @title]
en: Color Auto-Correction
is: Sjálfvirk litleiðrétting

[ctx: @info]
en: A tool to fix colors automatically
is: Verkfæri til að leiðrétta liti sjálfvirkt

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust colors automatically from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur sjálfvirkt aðlagað liti í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: BCG Correction
is: BCG-litleiðrétting

[ctx: @info]
en: A tool to fix Brightness / Contrast / Gamma
is: Verkfæri til að laga Birtustig / Birtuskil / Litróf

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust Brightness / Contrast / Gamma from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur aðlagað birtustig / birtuskil / litróf í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Black and White Convert
is: Umbreyta í svarthvítt

[ctx: @info]
en: A tool to convert to black and white
is: Verkfæri til að umbreyta í svarthvítt

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images to black and white.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndum í svarthvítar.</para>

[ctx: @title]
en: Channel Mixer
is: Rásablandari

[ctx: @info]
en: A tool to mix color channel
is: Verkfæri til að blanda litrásum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can mix color channels from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur blandað litrásum úr myndum.</para>

en: Color Balance
is: Litavægi

en: Adjust color balance.
is: Stilla litajafnvægi.

[ctx: @title]
en: Color Balance
is: Litavægi

[ctx: @info]
en: A tool to adjust color balance
is: Verkfæri til að stilla litajafnvægi

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust color balance from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur lagað jafnvægi lita í myndum.</para>

en: Convert to 8 bits
is: Umbreyta í 8 bita

en: Convert color depth from 16 to 8 bits.
is: Umbreyta litadýpt úr 16 í 8 bita.

[ctx: @info]
en: Convert to 8 bits
is: Umbreyta í 8 bita

[ctx: @info]
en: A tool to convert color depth to 8 bits
is: Verkfæri til að umbreyta litadýpt í 8 bita

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert image color depth to 8 bits.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt litadýpt mynda í 8 bita.</para>

[ctx: @title]
en: Convert to 16 bits
is: Umbreyta í 16 bita

[ctx: @info]
en: A tool to convert color depth to 16 bits
is: Verkfæri til að umbreyta litadýpt í 16 bita

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images color depth to 16 bits.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt litadýpt mynda í 16 bita.</para>

[ctx: @title]
en: Curves Adjust
is: Laga litferla

[ctx: @info]
en: Perform curves adjustments.
is: Laga litferla (curves).

[ctx: @label: colcor properties]
en: Channel:
is: Litrás:

[ctx: @item: colcor properties]
en: Luminosity
is: Birtustig

[ctx: @item: colcor properties]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @item: colcor properties]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @item: colcor properties]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @item: colcor properties]
en: Alpha
is: Alfa gegnsæisrás

[ctx: @action: open file dialog]
en: Load...
is: Hlaða inn...

[ctx: @info: open file dialog]
en: Load all parameters from settings text file.
is: Hlaða inn öllum gildum úr textaskrá.

[ctx: @info]
en: A tool to adjust color curves
is: Verkfæri til að breyta litferlum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust the color curves from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur lagað litferla í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: HSL Correction
is: HSL-birtuleiðrétting

[ctx: @info]
en: A tool to fix Hue / Saturation / Lightness
is: Verkfæri til að laga Litblæ / Litmettun / Ljósleika

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust Hue / Saturation / Lightness from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur aðlagað litblæ / litmettun / ljósleika í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Color Profile Conversion
is: Umbreyting litasniðs

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to a color space
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í tiltekið litarými

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images to a different color space.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndum í aðra litrýmd</para>

[ctx: @title]
en: Invert Colors
is: Snúa við litum

[ctx: @info]
en: A tool to invert image colors
is: Verkfæri til að umsnúa litum mynda

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can invert colors from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur snúið við litum í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: White Balance
is: Hvítvægi

[ctx: @info]
en: A tool to adjust white balance
is: Verkfæri til að laga hvítvægi

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust the white balance from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur lagað hvítvægi í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To AVIF
is: Umbreyta í AVIF

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to AVIF format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í AVIF-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to AVIF format.</para><para>AV1 Image File Format is an image file format specification for storing images or image sequences compressed with AV1 in the ISOBMFF container format.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/AVIF'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á AVIF-snið.</para><para>AV1 Image File Format sniðið er skráasnið til að geyma myndir eða myndarunur þjappaðar með AV1 í ISOBMFF-gagnagámasniði.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/AVIF'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert RAW To DNG
is: Umbreyta RAW í DNG

[ctx: @info]
en: A tool to convert RAW images to DNG container
is: Verkfæri til að umbreyta RAW-ljósmyndum í DNG-gagnagám

[ctx: @info]
en: <para>This Generic tool can convert RAW images data to DNG format.</para><para>The Digital Negative is a lossless RAW image format created by Adobe.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Digital_Negative'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta almenna verkfæri getur umbreytt gögnum RAW-mynda yfir á DNG-snið.</para><para>Digital Negative sniðið er taplaust RAW-myndasnið frá Adobe.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Digital_Negative'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To HEIF
is: Umbreyta í HEIF

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to HEIF format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í HEIF-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to HEIF format.</para><para>High Efficiency Image File Format (HEIF), also known as High Efficiency Image Coding (HEIC), is a file format for individual images and image sequences. It was developed by the Moving Picture Experts Group (MPEG) and it claims that twice as much information can be stored in a HEIF image as in a JPEG image of the same size, resulting in a better quality image. HEIF also supports animation, and is capable of storing more information than an animated GIF at a small fraction of the size.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/High_Efficiency_Image_File_Format'>High Efficiency Image File Format</a> for details.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á HEIF snið.</para><para>High Efficiency Image File Format (HEIF), einnig þekkt sem High Efficiency Image Coding (HEIC), er skráasnið fyrir stakar myndir og myndarunur. Það var þróað af Moving Picture Experts Group (MPEG) og er því haldið fram að tvöfalt meira magn upplýsinga megi geyma í HEIF-mynd en í JPEG-mynd af sömu stærð, og sem gæfi samt betri myndgæði. HEIF styður einnig hreyfimyndir og getur geymt meira magn upplýsinga en GIF-hreyfimynd og það í ennþá minni skrá.</para><para>Skoðaðu síðuna <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/High_Efficiency_Image_File_Format'>High Efficiency Image File Format</a> til að sjá nánari upplýsingar.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To JP2
is: Umbreyta í JP2

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to JPEG-2000 format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í JPEG-2000-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to JPEG-2000 format.</para><para>This is an image compression standard and coding system. It was created by the Joint Photographic Experts Group committee in 2000 with the intention of superseding their original discrete cosine transform-based JPEG standard (created in 1992) with a newly designed, wavelet-based method.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_2000'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á JPEG-2000 snið.</para><para>Þetta er staðall fyrir myndþjöppun ásamt því að vera myndkóðunarkerfi. Sett á laggirnar af Joint Photographic Experts Group nefndinni árið 2000 í þeim tilgangi að koma í staðinn fyrir upprunalega JPEG staðalinn (frá árinu 1992), og nota nýja hönnun byggða á wavelet-útreikningi í stað hinnar eldri kósínus-umbreytingaraðferð.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_2000'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To JPEG
is: Umbreyta í JPEG

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to JPEG format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í JPEG-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to JPEG format.</para><para>The Joint Photographic Experts Group format is a commonly used method of lossy compression for digital images, particularly for those images produced by digital photography.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á JPEG snið.</para><para>Joint Photographic Experts Group snið er algeng aðferð þjöppunar með hættu á gagnatapi fyrir stafrænar myndir, sérstaklega við stafræna ljósmyndun.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To JXL
is: Umbreyta í JXL

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to JXL format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í JXL-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to JPEG-XL format.</para><para>JPEG-XL is a royalty-free raster-graphics file format that supports both lossy and lossless compression. It is designed to outperform existing raster formats and thus to become their universal replacement.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_XL'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á JPEG-XL snið.</para><para>JPEG-XL sniðið er gjaldfrjálst skráasnið fyrir rastamyndir sem styður bæði taplausa þjöppun og þjöppun með gagnatapi. Það er hannað til að vera afkastameira en fyrirliggjandi rastasnið og þannig að koma í stað þeirra.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_XL'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To PGF
is: Umbreyta í PGF

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to PGF format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í PGF-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to PGF format.</para><para>The Progressive Graphics File is a wavelet-based bitmapped image format that employs lossless and lossy data compression.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á PGF snið.</para><para>Progressive Graphics File sniðið er skráasnið fyrir wavelet-bitamyndir sem styður bæði taplausa þjöppun og þjöppun með mögulegu gagnatapi.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File'>þessari síðu</a>.</para>

en: <b>If conversion to PNG fails, this may be due to the color profile check. Simply insert the tool for color profile conversion before this tool and select the desired color profile.</b>
is: <b>Ef umbreyting í PNG mistekst, gæti það verið vegna ástands prófunar á litasniði. Einfaldast er að setja inn verkfærið fyrir umbreytingu litasniðs á undan þessu verkfæri og láta það umbreyta í valið litasnið.</b>

[ctx: @title]
en: Convert To PNG
is: Umbreyta í PNG

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to PNG format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í PNG-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to PNG format.</para><para>The Portable Network Graphics is a raster-graphics file-format that supports lossless data compression.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Portable_Network_Graphics'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á PNG snið.</para><para>Portable Network Graphics sniðið er skráasnið fyrir rastamyndir sem styður taplausa þjöppun.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Portable_Network_Graphics'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To TIFF
is: Umbreyta í TIFF

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to TIFF format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í TIFF-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to TIFF format.</para><para>The Tagged Image File Format is a computer file format for storing raster graphics images, popular among graphic artists, the publishing industry, and photographers.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/TIFF'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á TIFF snið.</para><para>Tagged Image File sniðið er skráasnið til að geyma rastamyndir; vinsælt hjá grafískum hönnuðum, í prentiðnaði og hjá ljósmyndurum.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/TIFF'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Convert To WEBP
is: Umbreyta í WEBP

[ctx: @info]
en: A tool to convert images to WEBP format
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í WEBP-snið

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can convert images data to WEBP format.</para><para>WEBP is an image file format that Google has developed as a replacement for JPEG, PNG, and GIF file formats. WEBP yields files that are smaller for the same quality, or of higher quality for the same size. It supports both lossy and lossless compression, as well as animation and alpha transparency.</para><para>See details about this format from <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/WebP'>this page</a>.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur umbreytt myndgögnum yfir á WEBP snið.</para><para>WEBP er myndskrársnið sem Google hefur þróað til að taka við af JPEG, PNG og GIF skráasniðunum. WEBP gefur skrár sem eru minni fyrir sömu gæði, eða í meiri gæðum fyrir sömu skráastærð. Það styður bæði taplausa þjöppun og þjöppun með gagnatapi, auk hreyfimynda og alfa-gegnsæis.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/WebP'>þessari síðu</a>.</para>

en: Output file type:
is: Tegund úttaksskrár:

en: Same as input
is: Sama og inntaksins

en: Shell Script:
is: Skeljarskrifta:

en: Enter script for execution. Use $INPUT and $OUTPUT for input / output filenames (with special characters escaped). These would be substituted before shell execution.
is: Settu inn skriftu til að keyra. Notaðu $INPUT og $OUTPUT fyrir skráaheiti inn- / úttaks (með öllum sérstofum umluktum). Þeim verður skipt út áður en vinnsla fer í gang.

en: <b>Note:</b> Environment variables TITLE, COMMENTS, COLORLABEL, PICKLABEL, RATING and TAGSPATH (separated by ;) are available.
is: <b>Athugið:</b> Umhverfisbreyturnar TITLE, COMMENTS, COLORLABEL, PICKLABEL, RATING og TAGSPATH (aðgreindar með ;) eru tiltækar.

en: User Script: No script.
is: Skeljarskrifta notanda: Engin skrifta.

en: User Script: File open error.
is: Skeljarskrifta notanda: Villa  við að opna skrá.

en: User Script: Timeout from script.
is: Skeljarskrifta notanda: Skrifta féll á tíma.

en: User Script: No error.
is: Skeljarskrifta notanda: Engin villa.

en: User Script: Failed to start script.
is: Skeljarskrifta notanda: Gat ekki ræst skriftu.

en: User Script: Script process crashed.
is: Skeljarskrifta notanda: Ferli skriftu hrundi.

en: User Script: Command not found.
is: Skeljarskrifta notanda: Skipun fannst ekki.

en: User Script: Error code returned %1.
is: Skeljarskrifta notanda: Lauk með villukóða: %1.

[ctx: @title]
en: User Shell Script
is: Skeljarskrifta notanda

[ctx: @info]
en: A tool to execute a custom shell script
is: Verkfæri til að keyra sérsniðna skeljarskriftu

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can run user shell script as workflow stage.</para><para>Script variables:</para><para>Uses <b>$INPUT</b> and <b>$OUTPUT</b> for input / output filenames (with special characters escaped). These would be substituted before shell execution.</para><para>Uses <b>$TITLE</b>, <b>$COMMENTS</b>, <b>$COLORLABEL</b>, <b>$PICKLABEL</b>, <b>$RATING</b> and <b>$TAGSPATH</b> to handle digiKam properties.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur keyrt skeljarskriftur notandans sem hluta verkferlis.</para><para>Breytur í skriftum:</para><para>Notar <b>$INPUT</b> og <b>$OUTPUT</b> fyrir skráheiti inntaks / úttaks (með sérstafi afmarkaða). Þessu verður skipt út áður en skriftan keyrir.</para><para>Notar <b>$TITLE</b>, <b>$COMMENTS</b>, <b>$COLORLABEL</b>, <b>$PICKLABEL</b>, <b>$RATING</b> og <b>$TAGSPATH</b> til að meðhöndla eiginleika í digiKam.</para>

[ctx: @title]
en: Add Border
is: Bæta við ramma

[ctx: @info]
en: A tool to add a border around images
is: Verkfæri til að setja jaðar í kringum myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can add decorative border around images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur sett ramma eða jaðar til skrauts í kringum myndir.</para>

[ctx: @title]
en: Add Texture
is: Bæta við efnisáferð

[ctx: @info]
en: A tool to apply a texture over images
is: Verkfæri til að setja efnisáferð á myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can apply a texture over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur sett efnisáferð yfir myndir.</para>

en: Check this if you want the watermark to use the given size of the font or the image without any adjustment to the actual image.
is: Veldu þetta ef þú vilt að vatnsmerkið noti uppgefna stærð á letri eða myndina án nokkurrar aðlögunar á upprunalegu myndinni.

en: Use Absolute Size
is: Nota algilda stærð

en: Watermark type:
is: Tegund vatnsmerkis:

en: Image
is: Mynd

en: Text
is: Texti

en: Image settings
is: Stillingar myndar

en: Click to select watermark image.
is: Smelltu til að velja mynd fyrir vatnsmerki.

en: Watermark image:
is: Mynd vatnsmerkis:

en: Check this if you want the watermark to ignore its own aspect ratio and use the image's aspect ratio instead.
is: Veldu þetta ef þú vilt að vatnsmerkið hunsi sín eigin stærðarhlutföll og noti frekar hlutföll myndarinnar.

en: Ignore Watermark aspect Ratio
is: Hunsa stærðarhlutföll vatnsmerkis

en: Check this if you want watermark to be transparent.
is: Merktu við þetta ef þú vilt hafa vatnsmerkið gegnsætt.

en: Add transparency to watermark image
is: Bæta gegnsæi í vatnsmerkismynd.

en: Opacity of watermark
is: Gegnsæi vatnsmerkis

en: Opacity (%):
is: Ógegnsæi (%):

en: Text settings
is: Stillingar texta

en: Enter your watermark string here.
is: Settu inn textastreng vatnsmerkisins þíns hér.

en: Watermark text:
is: Texti vatnsmerkis:

en: Choose the font type and style. Size is auto calculated.
is: Veldu leturgerð og stíl. Stærð er reiknuð sjálfvirkt.

en: Set the font color to use here.
is: Veldu hér lit á letur.

en: Font color:
is: Litur á letri:

en: Text opacity:
is: Ógegnsæi texta:

en: Set the opacity of the watermark text. 100 is fully opaque, 0 is fully transparent.
is: Stilltu gegnsæi texta í vatnsmerki. 100 er alveg ógegnsætt, 0 er alveg gegnsætt.

en: Check this if you want a background fill behind the text.
is: Merktu við þetta ef þú vilt hafa bakgrunnsfyllingu aftan við textann.

en: Use background
is: Nota bakgrunn

en: Choose the color of the watermark background.
is: Veldu hér lit bakgrunns undir vatnsmerki.

en: Background color:
is: Litur bakgrunns:

en: Background opacity:
is: Ógegnsæi bakgrunns:

en: Set the opacity of the watermark background. 100 is fully opaque, 0 is fully transparent.
is: Stilltu gegnsæi bakgrunns undir vatnsmerki. 100 er alveg ógegnsætt, 0 er alveg gegnsætt.

en: Specific Location
is: Tiltekin staðsetning

en: Systematic Repetition
is: Kerfisbundin endurtekning

en: Random Repetition
is: Tilviljanakennd endurtekning

en: Placement Type:
is: Tegund staðsetningar:

en: When you choose to have the watermark repeated many times in the placement combo box, you can specify here whether the repetition.
is: Þegar þú ákveður að endurtaka vatnsmerki mörgum sinnum með því að stilla staðsetninguna í valreitnum, þá geturðu tiltekið bilið á milli endurtekninganna.

en: Density of watermark repetition (Disabled in "Specific Location" mode)
is: Þéttleiki endurtekningar vatnsmerkis (gert óvirkt í hamnum "Tiltekin staðsetning")

en: When you choose to have the watermark repeated randomly in the placement combo box, you can specify here to randomly rotate the watermark (0, 90, 180, 270 degrees).
is: Þegar þú ákveður að endurtaka vatnsmerki mörgum sinnum með því að stilla staðsetninguna í valreitnum, þá geturðu tiltekið að snúa vatnsmerkinu tilviljanakennt (0, 90, 180, 270 gráður).

en: Randomize watermark orientation (Enabled in "Random Repetition" mode only)
is: Slemigera stefnu vatnsmerkis (einungis virkt í hamnum "Tilviljanakennd endurtekning")

en: Use this to get more control over the sparsity of watermark repetition. The higher the value the sparser the watermarks get. Use floating point values, typically between 1.0 and 3.0. It can also be less than 1.0
is: Notaðu þetta til að hafa betri stjórn á þéttleika endurtekningar vatnsmerkis. Því hærra sem gildið er, því gisnari verða vatnsmerkin. Notaðu fleytitölugildi, venjulega á milli 1.0 og 3.0. Það má einnig vera minna en 1.0

en: Sparsity Factor:
is: Þéttleikastuðull:

[ctx: @item: placement position]
en: Top left
is: Efst vinstra

[ctx: @item: placement position]
en: Top right
is: Efst hægri

[ctx: @item: placement position]
en: Bottom left
is: Neðst til vinstri

[ctx: @item: placement position]
en: Bottom right
is: Neðst hægri

[ctx: @item: placement position]
en: Center
is: Miðjað

[ctx: @item: placement position]
en: Top center
is: Efst fyrir miðju

[ctx: @item: placement position]
en: Bottom center
is: Neðst fyrir miðju

en: Placement Position:
is: Staðsetning uppstillingar:

en: 0 degrees
is: 0 gráður

en: 90 degrees CW
is: 90 gráður réttsælis

en: 180 degrees
is: 180 gráður

en: 270 degrees CW
is: 270 gráður réttsælis

en: Rotation:
is: Snúningur:

en: Size of watermark, as a percentage of the marked image.
is: Stilltu hér stærð vatnsmerkis í prósentuhlutfalli af stærð myndar.

en: Size (%):
is: Stærð (%):

en: Margin from edge in X direction, as a percentage of the marked image.
is: Spássía frá jaðri í X-ási, í prósentuhlutfalli af stærð myndar.

en: X margin (%):
is: X-spássía (%):

en: Margin from edge in Y direction, as a percentage of the marked image.
is: Spássía frá jaðri í Y-ási, í prósentuhlutfalli af stærð myndar.

en: Y margin (%):
is: Y-spássía (%):

[ctx: @title]
en: Add Watermark
is: Bæta við vatnsmerki

[ctx: @info]
en: A tool to overlay an image or text as a visible watermark
is: Verkfæri til að bæta mynd eða texta ofan á sem sýnilegu vatnsmerki

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can add a text watermark over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur bætt texta sem vatnsmerki yfir myndir.</para>

[ctx: @title]
en: Anti-Vignetting
is: Minnka hornskyggingu

[ctx: @info]
en: A tool to adjust vignetting to photograph
is: Verkfæri til að fjarlægja/bæta við hornskyggingu í ljósmynd.

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool remove or add vignettings to images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur fjarlægt eða bætt við hornskyggingu (vignetting) í myndum.</para>

en: Smoothness:
is: Mýking:

en: A smoothness of 0 has no effect, 1 and above determine the Gaussian blur matrix radius that determines how much to blur the image.
is: Mjúkleiki með gildið 0 hefur engin áhrif, yfir 1 ákveður Gauss fylkisradíus sem aftur hefur áhrif á hve mikið myndin er mýkt (sett í móðu ef of mikið).

[ctx: @title]
en: Blur Image
is: Móða myndina

[ctx: @info]
en: A tool to blur images
is: Verkfæri til að afskerpa myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can blur images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur gert myndir móskulegar.</para>

[ctx: @title]
en: Hot Pixels
is: Skemmdir dílar

[ctx: @info]
en: A tool to fix hot pixels
is: Verkfæri til að laga skemmda díla

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can fix hot pixels in images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur lagað skemmda díla í myndum.</para>

en: Lens Auto-Correction
is: Sjálfvirk aðlögun linsu

en: Fix automatically lens distortions
is: Leiðrétta sjálfvirkt linsuskekkjur

en: <b>Use Metadata</b> option will parse images' information at queue run-time to find relevant lens features.
is: <b>Nota lýsigögn</b> möguleikinn mun fara í gegnum upplýsingar í myndum þegar biðröðin verður keyrð, til að finna viðkomandi eiginleika fyrir linsur.

en: Cannot find all lens information to process lens auto-corrections
is: Finn ekki allar þær upplýsingar um linsu til að leiðrétta sjálfvirkt linsuskekkjur

[ctx: @title]
en: Lens Auto-Correction
is: Sjálfvirk aðlögun linsu

[ctx: @info]
en: A tool to fix automatically lens artifacts
is: Verkfæri til að leiðrétta sjálfvirkt linsutruflanir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can fix automatically lens artifacts over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur sjálfvirkt lagað linsutruflanir í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Local Contrast
is: Staðbundin birtuskil

[ctx: @info]
en: A tool to emulate tone mapping
is: Verkfæri til að herma eftir litbrigðavörpun (tonemapping)

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can emulate tone mapping over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur líkt eftir litbrigðavörpun (tone mapping) í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Noise Reduction
is: Truflanasía

[ctx: @info]
en: A tool to remove photograph noise using wavelets
is: Verkfæri til að fjarlægja truflanir úr ljósmyndum með smábylgjusíun (wavelets)

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can reduce noise in images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur minnkað truflanasuð í myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Red Eye Correction
is: Laga rauð augu

[ctx: @info]
en: A tool to automatically detect and correct red eye effect
is: Verkfæri til að finna og laga sjálfvirkt rauð augu

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can reduce red eye effect on images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur minnkað rauð augu í myndum.</para>

en: Visit CImg library website
is: Heimsækja vefsvæði CImg forritasafns

en: Reduce Uniform Noise
is: Minnka reglubundar truflanir

en: Reduce JPEG Artifacts
is: Minnka JPEG aukamyndanir

en: Reduce Texturing
is: Minnka mynstur

en: <p>Select the filter preset to use for photograph restoration here:</p><p><b>None</b>: Most common values. Puts settings to default.<br/><b>Reduce Uniform Noise</b>: reduce small image artifacts such as sensor noise.<br/><b>Reduce JPEG Artifacts</b>: reduce large image artifacts, such as a JPEG compression mosaic.<br/><b>Reduce Texturing</b>: reduce image artifacts, such as paper texture, or Moire patterns on scanned images.</p>
is: <p>Veldu hér forstillta síu til að nota við hreinsun myndar:</p><p><b>Engin</b>: Algengustu gildin. Setur stillingar á sjálfgefnar.</p><p><b>Minnka reglubundar truflanir</b>: fækkar smáum aukaatriðum eins og til dæmis truflunum í myndflögu.</p><p><b>Minnka JPEG aukamyndanir</b>: Minnkar stærri truflanir eins og JPEG þjöppunarmósaík.</p><p><b>Minnka mynstur</b>: minnkar myndtruflanir á borð við pappírsáferð og Moire mynstur í skönnuðum myndum.</p>

[ctx: @title]
en: Restoration
is: Viðgerðir

[ctx: @info]
en: A tool to restore images using Greystoration algorithm
is: Verkfæri til að hreinsa ljósmyndir með grátónasíun (Greystoration)

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can restore images using Greystoration algorithm.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur hreinsað ljósmyndir með grátónasíun (Greystoration).</para>

[ctx: @title]
en: Sharpen Image
is: Skerpa mynd

[ctx: @info]
en: A tool to sharp images
is: Verkfæri til að skerpa myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can sharp images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur gert myndir skarpari.</para>

[ctx: @title]
en: Color Effects
is: Litáhrif

[ctx: @info]
en: A tool to apply color effects
is: Verkfæri til að beita litáhrifum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can apply color effects over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur virkjað litabrellur á myndir.</para>

[ctx: @title]
en: Film Grain
is: Filmukorn

[ctx: @info]
en: A tool to add film grain
is: Verkfæri til að bæta við filmukornum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can add film grain over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur bætt filmukornum í myndir.</para>

en: Titles:
is: Titlar:

[ctx: @info]
en: Enter title text here.
is: Settu hér inn texta sem titil.

en: Captions:
is: Skýringatextar:

[ctx: @info]
en: Enter caption text here.
is: Settu skýringatextann þinn hér.

en: Clean up and overwrite metadata
is: Hreinsa og skrifa yfir lýsigögn

[ctx: @info]
en: If you turn on this options, titles and captions will be cleaned and replaced by the new values,
    else old values will be merged with new values.
is: Ef þú virkjar þennan valkost, munu titlar og skýringartextar verða hreinsaðir út og skipt út fyrir nýju gildin,
    annars verða gömlu gildin verða sameinuð nýju gildunum.

[ctx: @title]
en: Assign Captions
is: Úthluta skýringatextum

[ctx: @info]
en: A tool to assign captions metadata to images
is: Verkfæri til að setja lýsigögn skýringartexta á myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool will assign title and description metadata alternative values to images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur úthlutað á myndir gildum fyrir titil og lýsingu til vara í lýsigögnum.</para>

en: Pick Label:
is: Veldu sérmerkingu:

en: Color Label:
is: Litmerking:

en: Rating:
is: Einkunn:

[ctx: @title]
en: Assign Labels
is: Úthluta merkingum

[ctx: @info]
en: A tool to assign labels metadata to images
is: Verkfæri til að setja lýsigögn merkinga á myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool will assign rating, or color, or pick label metadata values to images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur úthlutað einkunn, litmerki eða sérmerki í lýsigögnum á myndir.</para>

[ctx: @label]
en: <p><b>This tool allows to assign automatically tags to images by contents analysis using deep-learning neural network.</b></p><p>The settings below determine the deep-learning model to use while parsing image contents to determine the subjects of the photography. The neural network used in background will generate automatically a serie of tags describing the contents and store the results in the database.</p>
is: <p><b>Þetta verkfæri gerir kleift að úthluta merkjum sjálfvirkt á myndir út frá greiningu á myndefninu með vélnáms-tauganeti (deep-learning neural network).</b></p><p>Stillingarnar hér fyrir neðan skilgreina hvaða vélnáms-tauganet eigi að nota við skoðun myndefnisins og þannig ákvarða efni ljósmyndanna. Tauganetskerfið sem keyrir í bakgrunni mun útbúa sjálfvirkt röð merkja til að lýsa myndefninu og geyma niðurstöðurnar í gagnagrunni.</p>

en: Selection model:
is: Valhamur:

[ctx: @info:tooltip]
en: <p><b>YOLOv5 Nano</b>: this model is a neural network which offers exceptional speed and efficiency. It enables you to swiftly evaluate the integration of smaller-scale object detection scenarios. It's designed for objects detections, capable of recognizing and extracting the location of objects within an image. The limitation on the number of recognizable objects is set to 80.</p><p><b>YOLOv5 XLarge</b>: as the previous one, this model is a neural network dedicated for more complex object detection requirements and showcases remarkable capabilities. Despite the additional complexity introducing more time-latency and computer resources, it's must be used for larger-scale object detection scenarios as it provides more accurate predictions at the expense of speed.</p><p><b>ResNet50</b>: this model is a specific type of convolutional neural network formed by stacking residual blocks commonly used to power computer vision applications as object detections. This kind of design allows the training of very deep networks without encountering the vanishing gradient problem. Unlike YOLO, ResNet50 is primarily focused on image classification and does not provide object localization. It can recognize objects from a vast set of more than 1,000 classes, covering a wide range of objects, animals, and scenes.</p>
is: <p><b>YOLOv5 Nano</b>: Þetta líkan er tauganetkerfi sem býður upp á einstakan hraða og afköst. Það gerir þér kleift að láta meta í snarheitum samtvinnun greiningar á smærri hlutum. Það er hannað til að finna hluti og staðsetningar þeirra innan mynda. Takmörk á fjölda greinanlegra hluta eru stillt á 80.</p><p><b>YOLOv5 XLarge</b>: Sama og talið var hér á undan, þetta er tauganetkerfislíkan með undraverða eiginleika sem ætlað er til ítarlegri greiningar flókinna hluta. Þrátt fyrir aukið flækjustig og auknar krafir um tíma og afköst, gefur þetta mun betri niðurstöður varðandi stærri hluti, en þá á kostnað hraða.</p><p><b>ResNet50</b>: Þetta líkan er sérstök gerð tauganets sem mynduð er með stöflun afgangsblokka og vengulega notað í ýmsar gerðir tölvusjónar. Slík hönnun gefur kost á þjálfun einstaklega marglaga tauganeta án þess að takmarkast af vandamálum við hverfandi stigla (vanishing gradient problem). Ólíkt YOLO er ResNet50 fyrst og fremst hannað fyrir flokkun mynda og kemur ekki með staðsetningu hluta. Það getur þekkt hluti úr stóru safni með meira en 1.000 flokkum, sem inniheldur breitt svið af hlutum, dýrum og aðstæðum.</p>

[ctx: @title]
en: Assign Tags
is: Úthluta merkjum

[ctx: @info]
en: A tool to assign tags automatically to images
is: Verkfæri til að úthluta merkjum sjálfvirkt á myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool will assign keyword hierarchies metadata values to images automatically using deep-learning engine.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur úthlutað sjálfvirkt stigskipuðum gildum lýsigagna á myndir með aðstoð vélnámskerfis (deep-learning).</para>

[ctx: @title]
en: Apply Metadata Template
is: Beita forsniði lýsigagna

[ctx: @info]
en: A tool to apply metadata template to images
is: Verkfæri til að setja forsnið lýsigagna á myndir

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can apply metadata template over images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur virkjað sniðmát fyrir lýsigögn á myndir.</para>

[ctx: @title]
en: Image Quality Sort
is: Myndgæðaröðun

[ctx: @info]
en: A tool to assign pick label metadata by image quality
is: Virkjaðu þennan möguleika til að úthluta sérmerkingum sem byggjast á myndgæðum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool will assign a pick label metadata value by parsing image and estimate the quality.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur úthlutað gildi sérmerkis í lýsigögnum með því að þátta mynd og meta gæði hennar.</para>

[ctx: @title]
en: Exif:
is: EXIF:

[ctx: @item: exif namespace]
en: Completely
is: Algerlega

[ctx: @item: exif namespace]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @item: exif namespace]
en: Comment and description
is: Athugasemd og lýsing

[ctx: @title]
en: Iptc:
is: IPTC:

[ctx: @item: iptc namespace]
en: Completely
is: Algerlega

[ctx: @item: iptc namespace]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @item: iptc namespace]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @item: iptc namespace]
en: Preview image
is: Forskoðun myndar

[ctx: @title]
en: Xmp:
is: XMP:

[ctx: @item: xmp namespace]
en: Completely
is: Algerlega

[ctx: @item: xmp namespace]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @item: xmp namespace]
en: Exif
is: EXIF

[ctx: @item: xmp namespace]
en: Video
is: Myndskeið

[ctx: @info]
en: Remove Metadata: Not the last tool in the list.
is: Fjarlægja lýsigögn: Ekki síðasta verkfærið í listanum.

[ctx: @title]
en: Remove Metadata
is: Fjarlægja lýsigögn

[ctx: @info]
en: A tool to remove Exif, Iptc, or Xmp metadata from images
is: Verkfæri til að fjarlægja EXIF, IPTC, or XMP lýsigögn úr myndum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can remove metadata as Exif, Iptc, or Xmp from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur fjarlægt lýsigögn á borð við EXIF, IPTC eða XMP úr myndum.</para>

[ctx: @title]
en: Time Adjust
is: Breyta tíma

[ctx: @info]
en: A tool to adjust date and time-stamp from images
is: Verkfæri til að breyta dagsetningu og tímamerkjum mynda

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can adjust time in images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur aðlagað tímasetningar í myndum.</para>

[ctx: @option:check metadata entry]
en: Title
is: Titill

[ctx: @option:check metadata entry]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @option:check metadata entry]
en: Copyrights
is: Höfundarréttur

[ctx: @option:check metadata entry]
en: Usage Terms
is: Notkunarskilmálar

[ctx: @label]
en: Translate to:
is: Þýða yfir á:

[ctx: @label]
en: Entries to Translate with %1:
is: Færslur sem á að þýða með %1:

[ctx: @title]
en: Translate Metadata
is: Þýða lýsigögn

[ctx: @info]
en: A tool to translate strings from image metadata
is: Verkfæri til að þýða strengi í lýsigögnum mynda

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can translate alternative language strings in Xmp metadata from images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur þýtt strengi á öðrum tungumálum í XMP-lýsigögnum í myndum.</para>

en: Auto-Crop
is: Sjálfvirkur utanskurður

en: Compute automatically crop area settings by a parse of black hole image borders.
is: Reikna sjálfvirkt allar stillingar skurðsvæðisins með því að túlka svört göt á jöðrum myndarinnar.

en: Position:
is: Staða:

en: Set here the top left selection corner position for cropping.
is: Stilltu hér vinstra upphorn svæðis sem valið er fyrir afskurð.

en: Set here the width selection for cropping.
is: Veldu hér breidd svæðis til að skera utanaf.

en: Set here the height selection for cropping.
is: Veldu hér hæð svæðis til að skera utanaf.

[ctx: @title]
en: Crop
is: Sníða utan af

[ctx: @info]
en: A tool to crop images to a region
is: Verkfæri til að utanskera mynd að svæði

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can crop images to a region.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur skorið myndir að tilteknu svæði.</para>

[ctx: @item: orientation]
en: Horizontal
is: Lárétt

[ctx: @item: orientation]
en: Vertical
is: Lóðrétt

[ctx: @label]
en: Flip:
is: Spegla:

[ctx: @title]
en: Flip
is: Spegla

[ctx: @info]
en: A tool to flip images horizontally or vertically
is: Verkfæri til að spegla myndum lárétt eða lóðrétt

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can run user shell script as workflow stage.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur keyrt skeljarskriftur notandans sem þátt í vinnuferli.</para>

en: Preset Length:
is: Forákvörðuð lengd:

en: Tiny (1 pixel) | Tiny (%1 pixels)
is[0]: Örsmá (1 díll)
is[1]: Örsmá (%1 dílar)

en: Small (1 pixel) | Small (%1 pixels)
is[0]: Smá (1 díll)
is[1]: Smá (%1 dílar)

en: Medium (1 pixel) | Medium (%1 pixels)
is[0]: Meðal (1 díll)
is[1]: Meðal (%1 dílar)

en: Big (1 pixel) | Big (%1 pixels)
is[0]: Stór (1 díll)
is[1]: Stór (%1 dílar)

en: Large (1 pixel) | Large (%1 pixels)
is[0]: Mjög stór (1 díll)
is[1]: Mjög stór (%1 dílar)

en: Huge (1 pixel) | Huge (%1 pixels)
is[0]: Risa (1 díll)
is[1]: Risa (%1 dílar)

en: Not enlarge small images
is: Ekki stækka smáar myndir

en: Use Custom Length
is: Nota sérsniðna lengd

en: Use Percentage
is: Nota prósentuhlutfalli

en:  Pixels
is:  Mynddílar

[ctx: @title]
en: Resize
is: Breyta stærð

[ctx: @info]
en: A tool to resize images with a customized length
is: Verkfæri til að breyta stærð mynda með sérsniðinni lengd

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can resize images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur breytt stærð mynda.</para>

[ctx: @title]
en: Use Exif Orientation
is: Nota EXIF stefnumerki

[ctx: @item: angle]
en: 90 degrees
is: 90 gráður

[ctx: @item: angle]
en: 180 degrees
is: 180 gráður

[ctx: @item: angle]
en: 270 degrees
is: 270 gráður

[ctx: @item: angle]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @label]
en: Angle:
is: Horn:

[ctx: @title]
en: Rotate
is: Snúa

[ctx: @info]
en: A tool to rotate images
is: Verkfæri til að snúa myndum

[ctx: @info]
en: <para>This Batch Queue Manager tool can rotate images.</para>
is: <para>Þetta verkfæri magnvinnslustjórans getur snúið myndum.</para>

en: Lossless HEIF files
is: Taplausar HEIF-skrár

en: <p>Toggle lossless compression for HEIF images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress HEIF pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir HEIF myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð HEIF skráa.</p>

en: HEIF quality:
is: HEIF gæði:

en: <p>The quality value for HEIF images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>100</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: HEIF is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði HEIF mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)<br/><b>50</b>: meðal gæði<br/><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>100</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: HEIF er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

[ctx: @title]
en: HEIF loader
is: HEIF myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libheif codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libheif-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: This library is not present on your system.
is: Þetta aðgerðasafn er ekki tiltækt á kerfinu þínu.

[ctx: @info]
en: This library is available on your system with a maximum color depth support of %1 bits.
is: Þetta aðgerðasafn er tiltækt á kerfinu þínu, þá með stuðningi við hámarkslitadýpt upp á %1 bita.

[ctx: @info]
en: This library is available on your system but is not able to encode image with a suitable color depth.
is: Þetta aðgerðasafn er tiltækt á kerfinu þínu, en er ekki hæft til að kóða mynd með hentugri litadýpt.

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libheif codec.</para><para>High Efficiency Image File Format (HEIF), also known as High Efficiency Image Coding (HEIC), is a file format for individual images and image sequences. It was developed by the Moving Picture Experts Group (MPEG) and it claims that twice as much information can be stored in a HEIF image as in a JPEG image of the same size, resulting in a better quality image. HEIF also supports animation, and is capable of storing more information than an animated GIF at a small fraction of the size.</para><para>Encoding HEIC is relevant of optional libde265 codec. %1</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/High_Efficiency_Image_File_Format'>High Efficiency Image File Format</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libheif-kóðalyklun.</para><para>High Efficiency Image File Format (HEIF), einnig þekkt sem High Efficiency Image Coding (HEIC), er skráasnið fyrir stakar myndir og myndarunur. Það var þróað af Moving Picture Experts Group (MPEG) og er því haldið fram að tvöfalt meira magn upplýsinga megi geyma í HEIF-mynd en í JPEG-mynd af sömu stærð, og sem gæfi samt betri myndgæði. HEIF styður einnig hreyfimyndir og getur geymt meira magn upplýsinga en GIF-hreyfimynd og það í ennþá minni skrá.</para><para>Kóðun HEIC er í samræmi við valfrjálsa libde265 -.kóðalyklun %1</para><para>Skoðaðu síðuna <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/High_Efficiency_Image_File_Format'>High Efficiency Image File Format</a> til að sjá nánari upplýsingar.</para>

[ctx: @title]
en: High efficiency image coding
is: High Efficiency Image Coding (HEIC)

[ctx: @info: can read file format]
en: yes
is: já

[ctx: @info: can write file format]
en: yes
is: já

[ctx: @info: cannot write file format]
en: no
is: nei

en: JPEG quality:
is: JPEG gæði:

en: <p>The JPEG quality:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>100</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: JPEG always uses lossy compression.</b></p>
is: <p>Gæði JPEG mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)</p><p><b>50</b>: meðal gæði</p><p><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)</p><p><b>100</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: JPEG notar ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið.</b></p>

en: <font color='red'><i>Warning: <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>JPEG</a> is a lossy image compression format.</i></font>
is: <font color='red'><i>Aðvörun: <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>JPEG</a> er ekki<br/>taplaust (lossless)<br/>myndþjöppunarsnið!</i></font>

en: Chroma subsampling:
is: Deiliúrtak litgildis (chroma subsampling):

en: 4:4:4 (best quality)
is: 4:4:4 (bestu gæði)

en: 4:2:2 (good quality)
is: 4:2:2 (ágæt gæði)

en: 4:2:0 (low quality)
is: 4:2:0 (lág gæði)

en: 4:1:1 (low quality)
is: 4:1:1 (lág gæði)

en: <p>Chroma subsampling reduces file size by taking advantage of the eye's lesser sensitivity to color resolution. How perceptible the difference is depends on the image - large photos will generally show no difference, while sharp, down-scaled pixel graphics may lose fine color detail.</p><p><b>4:4:4</b> - No chroma subsampling, highest quality but lowest compression.</p><p><b>4:2:2</b> - Chroma halved horizontally, average compression, average quality.</p><p><b>4:2:0</b> - Chroma quartered in 2x2 blocks, high compression but low quality.</p><p><b>4:1:1</b> - Chroma quartered in 4x1 blocks, high compression but low quality.</p><p><b>Note: JPEG always uses lossy compression.</b></p>
is: <p>Deiliúrtak litgildis (chroma subsampling) minnkar stærð skráa með því að notfæra sér minni næmni augans til að greina upplausn lita. Hve sýnilegur mismunurinn er fer eftir viðkomandi mynd - í stórum myndum sést venjulega enginn munur á meðan að í skörpum, niðurkvörðuðum, mynddíluðum myndum gætu fínni litbrigði tapast.</p><p><b>4:4:4</b> - Ekkert deiliúrtak litgildis, mestu gæði en minnst þjöppun.</p><p><b>4:2:2</b> - Litgildi helmingað lárétt, meðalþjöppun, miðlungsgæði.</p><p><b>4:2:0</b> - Litgildi fjórðungað í 2x2 blokkir, mikil þjöppun en lítil gæði.</p><p><b>4:1:1</b> - Litgildi fjórðungað í 4x1 blokkir, mikil þjöppun en lítil gæði.</p><p><b>Athugaðu: JPEG notar alltaf þjöppun með gagnatapi.</b></p>

[ctx: @title]
en: JPEG loader
is: JPEG myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libjpeg codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libjpeg-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libjpeg codec.</para><para>Joint Photographic Experts Group (JPEG) is a commonly used method of lossy compression for digital images, particularly for those images produced by digital photography. The degree of compression can be adjusted, allowing a selectable tradeoff between storage size and image quality.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>Joint Photographic Experts Group documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libjpeg-kóðalyklun.</para><para>Joint Photographic Experts Group snið er algeng aðferð þjöppunar með hættu á gagnatapi fyrir stafrænar myndir, sérstaklega við stafræna ljósmyndun. Styrkur þjöppunar er aðlaganlegur, sem gerir kleift að velja meðalveg milli skráastærðar og gæða.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: JPEG image
is: JPEG mynd

en: Lossless JPEG 2000 files
is: Taplausar JPEG 2000 skrár

en: <p>Toggle lossless compression for JPEG 2000 images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress JPEG 2000 pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir JPEG 2000 myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð JPEG 2000 skráa.</p>

en: JPEG 2000 quality:
is: JPEG 2000 gæði:

en: <p>The quality value for JPEG 2000 images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>100</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: JPEG 2000 is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði JPEG 2000 mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)<br/><b>50</b>: meðal gæði<br/><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>100</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: JPEG 2000 er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

[ctx: @title]
en: JPEG-2000 loader
is: JPEG-2000 myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libjasper codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libjasper-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libjasper codec</para><para>The JPEG (Joint Photographic Experts Group) 2000 standard, finalized in 2001, defines a image-coding scheme using state-of-the-art compression techniques based on wavelet technology. Its architecture is useful for many diverse applications, including image archiving, security systems, digital photography, and medical imaging.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_2000'>Joint Photographic Experts Group documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libjasper-kóðalyklun</para><para>JPEG 2000 (Joint Photographic Experts Group) staðallinn, frágenginn árið 2001, lýsir myndkóðunarskema með fullkominni þjöppunartækni sem byggist á smábylgjusíun (wavelet). Uppbygging þessi er notadrjúg fyrir ýmsan hugbúnað, þ.m.t. myndasöfn, öryggiskerfi, stafræna ljósmyndun og heilbrigðistækni.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/JPEG_2000'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: JPEG-2000 image
is: JPEG-2000 mynd

[ctx: @title]
en: JPEG-2000 stream
is: JPEG-2000 streymi

[ctx: @title]
en: JPEG-2000 verification model
is: Sannvottunarprófun JPEG-2000

[ctx: @title]
en: ImageMagick loader
is: ImageMagick myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on ImageMagick coders
is: Myndhleðsluforrit byggt á ImageMagick-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using ImageMagick coders.</para><para>ImageMagick is a free and open-source software suite for converting raster image and vector image files. It can read and write over 200 image file formats.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/ImageMagick'>ImageMagick documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með ImageMagick-kóðara.</para><para>ImageMagick er frjáls og opinn hugbúnaður til að umbreyta rastamyndum og vigurteikningum. Það getur lesið og skrifað yfir 200 mismunandi myndskráasnið</para><para>Skoðaðu <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/ImageMagick'>hjálparskjöl ImageMagick</a> til að sjá nánari upplýsingar.</para>

[ctx: @info: cannot read file format]
en: no
is: nei

en: Lossless PGF files
is: Taplausar PGF skrár

en: <p>Toggle lossless compression for PGF images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress PGF pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir PGF myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð PGF skráa.</p>

en: PGF quality:
is: PGF gæði:

en: <p>The quality value for PGF images:</p><p><b>1</b>: high quality (no compression and large file size)<br/><b>3</b>: good quality (default)<br/><b>6</b>: medium quality<br/><b>9</b>: low quality (high compression and small file size)</p><p><b>Note: PGF is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði PGF mynda:</p><p><b>1</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)<br/><b>3</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>6</b>: meðal gæði<br/><b>9</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)</p><p><b>Athugið: PGF er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

[ctx: @title]
en: PGF loader
is: PGF myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libpgf codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libpgf-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libpgf codec.</para><para>The Progressive Graphics File (PGF) is an efficient image file format, that is based on a fast, discrete wavelet transform with progressive coding features. PGF can be used for lossless and lossy compression. It's most suitable for natural images. PGF can be used as a very efficient and fast replacement of JPEG-2000.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File'>Progressive Graphics File documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libpgf-kóðalyklun.</para><para>Progressive Graphics File (PGF) er öflugt myndasnið sem byggist á hraðvirkri, afkastamikilli umbreytingu smábylgjusíunar (wavelet transform) með framsæknum kóðunareiginleikum. PGF má nota með eða án taplausrar þjöppunar. Það hentar best fyrir náttúrulífsmyndir. PGF má nota sem hraðvirkt og afkastamikið myndsnið í stað JPEG-2000.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File'>þessari síðu</a> .</para>

[ctx: @title]
en: Progressive Graphics File
is: Progressive Graphics skrá

en: PNG compression:
is: PNG þjöppun:

en: <p>The compression value for PNG images:</p><p><b>1</b>: low compression (large file size but short compression duration - default)<br/><b>5</b>: medium compression<br/><b>9</b>: high compression (small file size but long compression duration)</p><p><b>Note: PNG is always a lossless image compression format.</b></p>
is: <p>Þjöppunargildi fyrir PNG myndir:</p><p><b>1</b>: lág þjöppun (stórar skrár en stuttur þjöppunartími - sjálfgefið)<br/><b>5</b>: meðal þjöppun</p><p><b>9</b>: há þjöppun (litlar skrár en langur þjöppunartími)</p><p><b>Athugið: PNG er alltaf taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið.</b></p>

[ctx: @title]
en: PNG loader
is: PNG myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libpng codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libpng-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libpng codec.</para><para>Portable Network Graphics (PNG) is a raster-graphics file-format that supports lossless data compression. PNG was developed as an improved, non-patented replacement for Graphics Interchange Format.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Portable_Network_Graphics'>Portable Network Graphics documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libpng-kóðalyklun.</para><para>Portable Network Graphics sniðið er skráasnið fyrir rastamyndir sem styður taplausa þjöppun. PNG var þróað sem endurbætt og einkaleyfislaust myndsnið sem ætti að koma í stað Graphics Interchange Format (GIF).</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Portable_Network_Graphics'>þessari síðu</a>.</para>

[ctx: @title]
en: Portable Network Graphic
is: Portable Network Graphic myndskrá

en: Lossless AVIF files
is: Taplausar AVIF-skrár

en: <p>Toggle lossless compression for AVIF images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress JPEG XL pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir AVIF-myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð JPEG XL mynda.</p>

en: AVIF quality:
is: AVIF gæði:

en: <p>The quality value for AVIF images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>99</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: AVIF is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði AVIF  mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)<br/><b>50</b>: meðal gæði<br/><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>99</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: AVIF er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

en: Lossless JPEG XL files
is: Taplausar JPEG XL skrár

en: <p>Toggle lossless compression for JPEG XL images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress JPEG XL pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir JPEG XL myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð JPEG XL skráa.</p>

en: JPEG XL quality:
is: JPEG XL gæði:

en: <p>The quality value for JPEG XL images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>99</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: JPEG XL is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði JPEG XL mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)<br/><b>50</b>: meðal gæði<br/><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>99</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: JPEG XL er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

[ctx: @title]
en: QImage loader
is: QImage myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on QImage plugins
is: Myndhleðsluforrit byggt á QImage-viðbótum

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using QImage plugins from Qt Framework.</para><para>See <a href='https://doc.qt.io/qt-5/qimage.html#reading-and-writing-image-files'>Qt Framework documentation</a> for main native list of format supported.</para><para>See <a href='https://invent.kde.org/frameworks/kimageformats/-/blob/master/README.md'>KDE Framework documentation</a> for extended list of formats supported.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með QImage viðbótum úr Qt Framework kerfinu.</para><para>Skoðaðu <a href='https://doc.qt.io/qt-5/qimage.html#reading-and-writing-image-files'> hjálparskjöl Qt Framework</a> til að sjá lista yfir studd innbyggð snið.</para><para>Skoðaðu <a href='https://invent.kde.org/frameworks/kimageformats/-/blob/master/README.md'>KDE Framework hjálparskjölin</a> til að sjá ítarlegri lista yfir studd snið.</para>

en: Lossless WEBP files
is: Taplausar WEBP-skrár

en: <p>Toggle lossless compression for WEBP images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress WEBP pictures.</p>
is: <p>Víxla á/af taplausri þjöppun fyrir WEBP myndir.</p><p>Sé þetta valið verður taplaus þjöppun notuð til að minnka stærð WEBP skráa.</p>

en: WEBP quality:
is: WEBP gæði:

en: <p>The quality value for WEB images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>99</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: WEBP is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
is: <p>Gæði WEB-mynda:</p><p><b>1</b>: lág gæði (mikil þjöppun og litlar skrár)<br/><b>50</b>: meðal gæði<br/><b>75</b>: góð gæði (sjálfgefið)<br/><b>99</b>: há gæði (engin þjöppun og stórar skrár)</p><p><b>Athugið: WEBP  er ekki taplaust (lossless) myndþjöppunarsnið þegar þessi stilling er valin.</b></p>

[ctx: @title]
en: RAW loader
is: RAW myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libraw codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libraw-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libraw codec.</para><para>A camera raw image file contains minimally processed data from the image sensor of either a digital camera, a motion picture film scanner, or other image scanner. Raw files are not yet processed and therefore are not ready to be printed or edited with a bitmap graphics editor. RAW are processed by a raw converter in a wide-gamut internal color space where precise adjustments can be made before conversion to a TIFF or JPEG for storage, printing, or further manipulation. This often encodes the image in a device-dependent color space.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Raw_image_format'>Raw Image File documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libraw-kóðalyklun..</para><para>RAW-myndskrá úr myndavél inniheldur lágmarksunnin gögn frá myndflögu vélarinnar, hvort sem er úr stafrænni ljósmyndavél, kvikmyndafilmuskanna eða annarri gerð myndskanna. RAW-skrár eru ekki ennþá 'framkallaðar' og eru því ekki tilbúnar fyrir prentun eða vinnslu með myndvinnsluforritum. RAW-skrár eru unnar með RAW-umbreytingaforriti í innbyggðu víðu litasviði (wide-gamut) þar sem nákvæmar aðlaganir má gera áður en mynd er breytt í TIFF eða JPEG fyrir geymslu, prentun eða áframhaldandi vinnslu. Þetta kóðar myndina oft í litrýmd sem óháð er tækjum.</para><para>Skoðaðu <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Raw_image_format'>nánari upplýsingar um Raw Image File</a> til að fræðast betur.</para>

[ctx: @info: can write file format]
en: no
is: nei

en: Compress TIFF files
is: Þjappa TIFF skrár

en: <p>Toggle compression for TIFF images.</p><p>If this option is enabled, the final size of the TIFF image is reduced.</p><p>A lossless compression format (Deflate) is used to save the file.</p>
is: <p>Víxla á þjöppun fyrir TIFF myndir.</p><p>Sé þetta valið geturðu minnkað endanlega stærð TIFF skráa.</p><p>Taplaust þjöppunarsnið (lossless - Adobe Deflate) er notað til að vista skrána.</p>

[ctx: @title]
en: TIFF loader
is: TIFF myndhleðsla

[ctx: @info]
en: An image loader based on Libtiff codec
is: Myndhleðsluforrit byggt á Libtiff-kóðunarlyklun

[ctx: @info]
en: <para>This plugin allows users to load and save image using Libtiff codec.</para><para>Tagged Image File Format, abbreviated TIFF or TIF, is a computer file format for storing raster graphics images, popular among graphic artists, the publishing industry, and photographers. TIFF is widely supported by scanning, faxing, word processing, optical character recognition, image manipulation, desktop publishing, and page-layout applications.</para><para>See <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/TIFF'>Tagged Image File Format documentation</a> for details.</para>
is: <para>Þessi viðbót gerir notendum kleift að hlaða inn og vista myndir með Libtiff-kóðalyklun.</para><para>Tagged Image File Format sniðið, skammstafað sem TIFF eða TIF, er skráasnið til að geyma rastamyndir; vinsælt hjá grafískum hönnuðum, í prentiðnaði og hjá ljósmyndurum. TIFF er með víðtækan stuðning við skönnun, faxtækni, ritvinnslu, ljóslestur (OCR), myndvinnslu, umbrot og uppsetningarhugbúnað.</para><para>Skoðaðu nánari upplýsingar um þetta myndasnið á <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/TIFF'>þessari síðu</a>.</para>

en: Adjust Curve
is: Laga litferil

[ctx: @title]
en: Adjust Curves
is: Laga litferla

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust the color curves from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað litferla í myndum.

[ctx: @action]
en: Curves Adjust...
is: Laga litferla...

en: This is the histogram drawing of the selected channel from the original image.
is: Þetta er litatíðni valinnar litrásar í upprunalegu myndinni.

en: Select the input intensity of the histogram here.
is: Veldu hér styrk á inntaksgildi litatíðniritsins.

en: Input intensity.
is: Styrkur inntaksgildis.

en: Select the output intensity of the histogram here.
is: Veldu hér styrk á inntaksgildi litatíðniritsins.

en: Output intensity.
is: Styrkur úttaksgildis.

en: Select the minimal input intensity value of the histogram here.
is: Veldu hér lágmarks inntaksgildi litatíðniritsins.

en: Minimal input intensity.
is: Lágmarks inntaksgildi.

en: Gamma input value.
is: Litrófsgildi.

en: Select the gamma input value here.
is: Veldu hér inntaksgildi litrófs.

en: Maximal input intensity.
is: Hámarks inntaksgildi.

en: Select the maximal input intensity value of the histogram here.
is: Veldu hér hámarks inntaksgildi litatíðniritsins.

en: Minimal output intensity.
is: Lágmarks inntaksgildi.

en: Select the minimal output intensity value of the histogram here.
is: Veldu hér lágmarks inntaksgildi litatíðniritsins.

en: Maximal output intensity.
is: Hámarks inntaksgildi.

en: Select the maximal output intensity value of the histogram here.
is: Veldu hér hámarks inntaksgildi litatíðniritsins.

en: All channels shadow tone color picker
is: Litaplokkari sem tekur lágtóna á öllum rásum

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Shadow Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>lágtóna</b> tíðnistigs á Rauð-, Græn-, Blá-, og Birtustigsrásum.

en: All channels middle tone color picker
is: Litaplokkari sem tekur miðtóna á öllum rásum

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Middle Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>miðtóna</b> tíðnistigs á Rauð-, Græn-, Blá-, og Birtustigsrásum.

en: All channels highlight tone color picker
is: Litaplokkari sem tekur hátóna á öllum rásum

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Highlight Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>hátóna</b> tíðnistigs á Rauð-, Græn-, Blá-, og Birtustigsrásum.

en: Adjust all levels automatically.
is: Stilla öll litatíðnistig sjálfvirkt.

en: If you press this button, all channel levels will be adjusted automatically.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður tíðnistig allra litrása stillt sjálfvirkt.

en: &Reset
is: F&rumstilla

en: Reset current channel levels' values.
is: Stilla litferlana aftur á upphafleg gildi.

en: If you press this button, all levels' values from the currently selected channel will be reset to the default values.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður gildi allra tíðnistiga á núverandi litrás frumstillt aftur á upphaflegu gildin.

en: Adjust Levels
is: Laga littíðnistig

[ctx: @title:window]
en: Select Gimp Levels File to Load
is: Veldu Gimp-littaíðniskrá til að hlaða inn

en: Cannot load from the Gimp levels text file.
is: Get ekki hlaðið inn littíðnistigum úr Gimp textaskrá.

[ctx: @title:window]
en: Gimp Levels File to Save
is: Gimp-litatíðniskrá sem á að vista

en: Cannot save to the Gimp levels text file.
is: Get ekki vistað littíðnistig inn í Gimp textaskrá.

[ctx: @title]
en: Adjust Levels
is: Laga littíðnistig

[ctx: @info]
en: A tool to adjust color levels
is: Verkfæri til að laga litatíðnidreifingu

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust the color levels from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað litatíðnistig (levels) í myndum.

[ctx: @action]
en: Levels Adjust...
is: Laga litatíðnistig...

en: <b>Auto Levels</b>:<p>This option maximizes the tonal range in the Red, Green, and Blue channels. It searches the image shadow and highlight limit values and adjusts the Red, Green, and Blue channels to a full histogram range.</p>
is:  <b>Sjálfvirk tíðnidreifing</b>:<p>Þessi aðgerð hámarkar tíðnisvið á rauðum, grænum, og bláum litrásum. Þetta skoðar skugga og mikið lýst svæði og lagar ferla rauðu, grænu og bláu litrásanna að heildarsviði litatíðniritsins.</p>

en: <b>Normalize</b>:<p>This option scales brightness values across the active image so that the darkest point becomes black, and the brightest point becomes as bright as possible without altering its hue. This is often a "magic fix" for images that are dim or washed out.</p>
is: <b>Staðla</b>:<p>Þessi aðgerð endurkvarðar birtugildi virku myndarinnar þannig að dekksti liturinn verður skilgreindur sem svartur og ljósasti liturinn verði eins ljós og hægt er án þess að breyta um litarraft. Þetta er oft "galdraredding" fyrir dökkar og undirlýstar myndir.</p>

en: <b>Equalize</b>:<p>This option adjusts the brightness of colors across the active image so that the histogram for the value channel is as nearly as possible flat, that is, so that each possible brightness value appears at about the same number of pixels as each other value. Sometimes Equalize works wonderfully at enhancing the contrasts in an image. Other times it gives garbage. It is a very powerful operation, which can either work miracles on an image or destroy it.</p>
is:  <b>Jafna</b>:<p>Þessi aðgerð aðlagar birtu allra lita á valinni mynd þannig að litatíðnirit hverrar litrásar nálgist sem mest að vera flatt, það er að segja þannig að hvert birtugildi komi fyrir á umþaðbil jafn mörgum dílum og önnur birtugildi. Stundum virkar þessi aðgerð frábærlega til að laga birtuskil (contrast) í myndum. Stundum gefur hún bara drasl. Semsagt; mjög öflug aðgerð sem annaðhvort bjargar mynd eða eyðileggur hana.</p>

en: <b>Stretch Contrast</b>:<p>This option enhances the contrast and brightness of the RGB values of an image by stretching the lowest and highest values to their fullest range, adjusting everything in between.</p>
is: <b>Teygja birtuskil</b>:<p>Þessi aðgerð lagar birtuskil og ljósmagn RGB gilda myndar með því að teygja lægstu og hæstu gildin út í ystu mörk litsviðs og aðlaga önnur gildi þar á milli.</p>

en: <b>Auto Exposure</b>:<p>This option enhances the contrast and brightness of the RGB values of an image to calculate optimal exposition and black level using image histogram properties.</p>
is: <b>Sjálfvirk lýsing</b>:<p>Þessi aðgerð lagar birtuskil og ljósmagn RGB gilda myndar með því að reikna bestað hlutfall lýsingar og svarta litsviðsins út frá litatíðniriti myndar.</p>

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust colors automatically from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sjálfvirkt aðlagað liti í myndum.

[ctx: @action]
en: Color Auto-Correction...
is: Sjálfvirk litleiðrétting...

en: Brightness / Contrast / Gamma
is: Birtustig / Birtuskil / Litlróf

[ctx: @title]
en: This Image Editor tool can adjust Brightness / Contrast / Gamma from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur aðlagað birtustig / birtuskil / litróf í myndum.

[ctx: @action]
en: Brightness/Contrast/Gamma...
is: Birtustig/Birtuskil/Litlróf...

en: Convert to Black and White
is: Breyta í svarthvítt

[ctx: @title]
en: Black and White
is: Svarthvítt

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can convert image to black and white.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur umbreytt litmynd í svarthvíta mynd.

[ctx: @action]
en: Black && White...
is: Svart && hvítt...

en: Channel Mixer
is: Rásablandari

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can mix color channels from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur blandað litrásir í myndum.

[ctx: @action]
en: Channel Mixer...
is: Rásablandari...

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust color balance from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað jafnvægi lita í myndum.

[ctx: @action]
en: Color Balance...
is: Litavægi...

[ctx: @title]
en: Convert to 8 bits
is: Umbreyta í 8 bita

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can convert image color depth to 8 bits.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur umbreytt litadýpt mynda í 8 bita.

[ctx: @action]
en: Convert to 8 bits
is: Umbreyta í 8 bita

[ctx: @info]
en: This image is already using a depth of 8 bits / color / pixel.
is: Þessi mynd notar nú þegar litadýpt með 8 bitum / lit / díl.

[ctx: @info]
en: Performing this operation will reduce image color quality. Do you want to continue?
is: Að framkvæma þessa aðgerð mun minnka litgæði myndarinnar. Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can convert image color depth to 16 bits.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur umbreytt litadýpt mynda í 16 bita.

[ctx: @action]
en: Convert to 16 bits
is: Umbreyta í 16 bita

[ctx: @info]
en: This image is already using a depth of 16 bits / color / pixel.
is: Þessi mynd notar nú þegar litadýpt með 16 bitum / lit / díl.

en: Color Negative Film
is: Negatíf litfilma

en: Input range of red color channel.
is: Inntakssvið rauðrar litrásar.

en: Input range of green color channel.
is: Inntakssvið grænnar litrásar.

en: Input range of blue color channel.
is: Inntakssvið blárrar litrásar.

en: Check to apply the built-in color balance of the film profile. Un-check if you want to apply color balance yourself.
is: Merktu við til að beita innbyggðu litajafnvægi filmusniðsins, Taktu merkið af ef þú vilt eiga sjálfur við litajafnvægið.

en: White point color picker
is: Litplokkari fyrir hvítpunkt

en: With this button, you can pick the color of the orange mask of the scanned color negative. It represents white point of the negative, or the darkest black tone of the positive image after inversion. It is also the reference point for applying the film profile.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, geturðu valið litinn af appelsínugula maskanum í eða umhverfis skönnuðu negatífuna. Sá litur stendur fyrir hvítgildi negatífunnar, eða dekksta svarta litartóninn í pósitívu myndinni eftir umbreytingu. Þetta er einnig viðmiðunargildi fyrir beitingu filmusniðsins.

en: Reset white point.
is: Endurstilla hvítpunkt.

en: If you press this button, the white point is reset to pure white.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður hvítpunktsgildið sett á hreint hvítt.

en: Adjust white point automatically.
is: Breyta hvítpunkti sjálfvirkt.

en: If you press this button, the white point is calculated from the image data automatically. This function requires to have some residual orange mask around the exposed area of the negative.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður hvítpunktsgildið reiknað sjálfvirkt út frá myndgögnunum. Aðgerðin krefst þess að eitthvað sjáist af appelsínugula maskanum umhverfis negatífu myndina.

en: Exposure correction.
is: Leiðrétting á lýsingu.

en: Move the slider to higher values until maximum brightness is achieved without clipping any color channel. Use the output histogram to evaluate each channel.
is: Færðu sleðann á hærri gildi þar til hámarksbirtustigi er náð án þess að klippa af neinni af litrásunum. Notaðu litatíðniritið til að meta hverja litrás fyrir sig.

en: Linear raw scans of film negatives require application of a gamma curve. Standard values are 1.8 or 2.2.
is: Línulegar hráskannanir negatífrar filmu krefjast aðlögunar litrófsferilsins. Stöðluð gildi eru 1.8 eða 2.2.

en: Film
is: Filma

[ctx: @title]
en: Color Negative Film
is: Negatíf litfilma

[ctx: @info]
en: A tool to emulate color negative film
is: Verkfæri til að líkja eftir negatívri litfilmu

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can emulate color negative film from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur líkt eftir negatívri litfilmu í myndum.

[ctx: @action]
en: Color Negative...
is: Litnegatíva...

en: HSL Adjustments
is: LML stillingar (HSL)

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust Hue / Saturation / Lightness from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur aðlagað litblæ / litmettun / ljósleika í myndum.

[ctx: @action]
en: Hue/Saturation/Lightness...
is: Litblær/Mettun/Ljósleiki...

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can invert colors from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur snúið við litum í myndum.

[ctx: @action]
en: Invert
is: Umhverfa

[ctx: @title]
en: Invert
is: Umhverfa

en: Info...
is: Upplýsingar...

en: Current Color Space:
is: Núverandi litrýmd:

en: Color Profile Conversion
is: Umbreyting litasniðs

[ctx: @info]
en: A tool to convert image to a color space
is: Verkfæri til að umbreyta myndum í tiltekið litarými

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can convert image to a different color space.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur umbreytt myndum í aðra litrýmd.

[ctx: @action]
en: Color Spaces
is: Litrýmdir

[ctx: @action]
en: Color Space Converter...
is: Umbreyting litrýmdar...

[ctx: @info]
en: This image is not color managed.
is: Þessi mynd er ekki litastýrð.

[ctx: @action]
en: Color Management is disabled...
is: Litastýring er óvirk...

en: White Balance
is: Hvítvægi

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust the white balance from image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað hvítvægi (white balance) í myndum.

[ctx: @action]
en: White Balance...
is: Hvítvægi...

en: Add Border
is: Bæta við ramma

[ctx: @info]
en: A tool to add a border around image
is: Verkfæri til að setja jaðar í kringum myndir

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can add decorative border around image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett ramma eða jaðar til skrauts í kringum myndir.

[ctx: @action]
en: Add Border...
is: Bæta við ramma...

en: This previews the text inserted in the image. You can use the mouse to move the text to the right location.
is: Þetta er forskoðun á myndinni með textanum innsettum. Þú getur notað músina til að draga textann á réttan stað á myndinni.

en: Here, enter the text you want to insert in your image.
is: Settu hér texta sem setja á inn á myndina.

en: Here you can choose the font to be used.
is: Hér velur þú letrið sem á að nota.

en: Align text to the left
is: Hliðra texta til vinstri

en: Align text to the right
is: Hliðra texta til hægri

en: Align text to center
is: Miðja texta

en: Align text to a block
is: Jafna bil texta innan ramma

en: Rotation:
is: Snúningur:

[ctx: no rotation]
en: None
is: Ekkert

en: 90 Degrees
is: 90 gráður

en: 180 Degrees
is: 180 gráður

en: 270 Degrees
is: 270 gráður

en: Select the text rotation to use here.
is: Veldu hér snúning á texta.

[ctx: font color]
en: Color:
is: Litur:

en: Set here the font color to use.
is: Veldu hér lit á letur.

[ctx: text opacity]
en: Opacity:
is: Ógegnsæi:

en: Select the text opacity to use here.
is: Veldu gegnsæi texta til að nota hér.

en: Add border
is: Bæta við ramma

en: Add a solid border around text using current text color
is: Bæta við lituðum ramma í kringum texta með núverandi völdum lit leturs

en: Semi-transparent
is: Hálfgagnsær

en: Use semi-transparent text background under image
is: Nota hálfgagnsæann bakgrunn undir textann á myndinni

en: Enter your text here.
is: Settu inn textann þinn hér.

en: Insert Text Tool
is: Setja inn texta

en: Insert Text
is: Setja inn texta

[ctx: @title]
en: Insert Text
is: Setja inn texta

[ctx: @info]
en: A tool to insert text over an image
is: Verkfæri til að setja texta yfir á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can insert text over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett texta yfir á mynd.

[ctx: @action]
en: Insert Text...
is: Setja inn texta...

en: Texture
is: Efnisáferð

[ctx: @title]
en: Texture
is: Efnisáferð

[ctx: @info]
en: A tool to apply a texture over an image
is: Verkfæri til að setja efnisáferð á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can apply a texture over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett efnisáferð á mynd.

[ctx: @action]
en: Apply Texture...
is: Setja efnisáferð...

en: Vignetting Correction
is: Laga linsuskyggingu í hornum

[ctx: @title]
en: Vignetting Correction
is: Laga linsuskyggingu í hornum

[ctx: @info]
en: A tool to correct vignetting
is: Verkfæri til að lagfæra hornskyggingu

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool correct vignetting from an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri lagfærir hornskyggingu (vignetting) á myndum.

[ctx: @action]
en: Vignetting Correction...
is: Laga linsuskyggingu í hornum...

en: Gaussian Blur
is: Gauss mýking

[ctx: @title]
en: Blur
is: Móða

[ctx: @info]
en: A tool to blur an image
is: Verkfæri til að móða myndir

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can blur an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur afskerpt myndir.

[ctx: @action]
en: Blur...
is: Mýkja...

en: Brush Radius:
is: Radíus pensils:

en: A radius of 0 has no effect, 1 and above determine the brush radius that determines the size of parts copied in the image. 
    Shortcut :: [ and ]
is: Radíus með gildi 0 hefur engin áhrif, 1 og hærra ákvarða pensilradíusinn sem aftur ákvarðar stærð hlutanna sem afritaðir eru í myndinni. 
    Flýtilykill:: [ og ]

en: Radial Blur Percent:
is: Prósenta hringafskerpingar:

en: A percent of 0 has no effect, values above 0 represent a factor for mixing the destination color with source color this is done radially i.e. the inner part of the brush radius is totally from source and mixing with destination is done gradually till the outer part of the circle.
is: Prósentuhlutfallið 0 hefur engin áhrif, gildi fyrir ofan 0 standa fyrir stuðul fyrir blöndun úttakslitar með upprunalit. Þetta er gert radíalt þ.e.a.s. innri hluti pensilgeira er alfarið frá upprunalit og er smám saman blandað við úttakslit í litstigli þar til ytri mörkum hrings er náð.

en: Select Source Point.
    Shortcut: S
is: Veldu útgangspunkt.
    Flýtilykill: S

en: Polygon Selection With Lasso.
    Shortcut: L
    To Continue polygon, either press L or double click
    To Cancel, press ESC
is: Val marghyrnings með valsnöru (lasso).
    Flýtilykill: L
    Til að halda áfram með marghyrning, ýttu á L eða tvísmelltu
    Til að hætta við, ýttu á ESC

en: Move Image.
    Shortcut: M
is: Flytja mynd.
    Flýtilykill: M

en: Undo clone operation.
    Shortcut: CTRL+Z
is: Afturkalla klónunaraðgerð.
    Flýtilykill: CTRL+Z

en: Redo clone operation.
    Shortcut: CTRL+Y
is: Endurtaka klónunaraðgerð.
    Flýtilykill: CTRL+Y

en: <p>How To Use:<br/><br/>* Press <b>s</b> to switch to source-selection mode, and select source point on image.<br/>* Press <b>s</b> again and start cloning.<br/>* Press <b>[</b> and <b>]</b> to change brush size.<br/>* Press <b>CTRL+Mousewheel</b> to zoom in/out.<br/>* Press <b>m</b> to pan the image if image is larger than viewport.<br/>* Press <b>l</b> to start lasso mode. Start drawing lasso boundary either continuously or discretely, then double-click or press l again to close the boundary.<br/>* Inside lasso mode, you can clone only inside the lasso region.</p>
is: <p>Notkun:<br/><br/>* Ýta á <b>s</b> til að skipta yfir í val á upptökum og velja síðan upprunapunkt á mynd.<br/>* Ýta á <b>s</b> aftur og byrja að klóna.<br/>* Ýta á <b>[</b> og <b>]</b> til að breyta stærð pensils.<br/>* Ýta á <b>CTRL+músarhjól</b> til að renna að eða frá.<br/>* Ýta á <b>m</b> til að hliðra myndinni ef hún er stærri en vinnsluglugginn.<br/>* Ýta á <b>l</b> til að fara í valsnöruham. Byrjaðu að teikna jaðar utan um myndval, annað hvort samfellt eða með bútum, síðan skal tvísmella eða ýta aftur á 'l' til að loka jaðri myndvalsins.<br/>* Þegar verið er í valsnöruham er einungis klónað það sem er innan myndvalsins.</p>

en: healingClone
is: ViðgerðarKlón

[ctx: @title]
en: Healing Clone Tool
is: Viðgerðar-klónunarverkfæri

[ctx: @info]
en: A tool to fix image artifacts
is: Verkfæri til að laga myndtruflanir

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can fix image artifacts by cloning area.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sjálfvirkt lagað myndtruflanir með því að klóna fleti.

[ctx: @action]
en: Healing Clone...
is: Viðgerðar-klónun...

[ctx: @info]
en: This filter can be used to clone a part in a photo to erase unwanted region.
is: Þessi sía er notuð til að klóna hluta úr mynd til að geta þurrkað út svæði sem ekki er óskað eftir.

en: Hot Pixels
is: Skemmdir dílar

en: Hot Pixels Correction
is: Laga skemmda díla

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can fix hot pixels from an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað skemmda díla í myndum.

[ctx: @action]
en: Hot Pixels...
is: Skemmdir dílar...

en: Show grid
is: Sýna möskva

en: Set this option to visualize the correction grid to be applied.
is: Veldu þetta til að skoða hnitanet breytinganna sem verður beitt.

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can fix automatically lens artifacts over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sjálfvirkt lagað linsutruflanir í myndum.

[ctx: @action]
en: Lens Auto-Correction...
is: Sjálfvirk aðlögun linsu...

en: You can see here a thumbnail preview of the distortion correction applied to a cross pattern.
is: Þú getur séð hér forsýnda smámynd af því hvernig skekkjuleiðréttingin kemur út á rúðustrikuðum fleti.

[ctx: value for amount of distortion]
en: Main:
is: Aðal:

en: This value controls the amount of distortion. Negative values correct lens barrel distortion, while positive values correct lens pincushion distortion.
is: Þetta gildi stýrir magni afskekkingar. Neikvæð gildi toga saman um miðju, á meðan jákvæð gildi láta hornin skreppa saman.

en: Edge:
is: Brún:

en: This value controls in the same manner as the Main control, but has more effect at the edges of the image than at the center.
is: Þetta gildi stýrir á svipaðan hátt og aðalleiðréttingin, en hefur meiri áhrif nálægt útjöðrunum en í miðjunni.

en: Zoom:
is: Stækkun:

en: This value rescales the overall image size.
is: Þetta gildi endurreiknar heildarstærð myndarinnar.

en: Brighten:
is: Lýsa:

en: This value adjusts the brightness in image corners.
is: Þetta gildi lagar birtumun út til horna myndarinnar.

en: Lens Distortion
is: Linsuskekkja

[ctx: @title]
en: Lens Distortion
is: Linsuskekkja

[ctx: @info]
en: A tool to adjust lens distortions
is: Verkfæri til að leiðrétta sjálfvirkt linsuskekkjur

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust lens distortions from an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað linsuskekkingar í myndum.

[ctx: @action]
en: Distortion...
is: Bjögun...

en: Local Contrast
is: Staðbundin birtuskil

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can emulate tone mapping over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur líkt eftir litbrigðavörpun (tone mapping) í myndum.

[ctx: @action]
en: Local Contrast...
is: Staðbundin birtuskil...

en: Noise Reduction
is: Truflanasía

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can reduce noise in image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur minnkað truflanasuð í myndum.

[ctx: @action]
en: Noise Reduction...
is: Truflanasía...

en: Here you can see the image selection preview with red eye reduction applied.
is: Hér geturðu séð forsýndar breytingar á mynd þegar rauðaugnabaninn hefur unnið sitt starf.

en: Red Eyes Correction
is: Laga rauð augu

[ctx: @title]
en: Red Eye
is: Rauð augu

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can reduce red eye effect on image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur lagað rauð augu í myndum.

[ctx: @action]
en: Red Eye...
is: Rauð augu...

[ctx: @info]
en: This filter can be used to correct red eyes in a photo. Select a region including the eyes to use this option.
is: Þessa síu er hægt að nota til að laga rauð augu í mynd. Veldu svæði sem inniheldur augun til að nota í þessu skyni.

en: Preset
is: Forgildi

en: Filtering type:
is: Tegund síunar:

[ctx: custom restoration settings]
en: Custom
is: Sérsniðið

en: <p>Select the filter preset to use for photograph restoration here:</p><p><b>Reduce Uniform Noise</b>: reduce small image artifacts such as sensor noise.<br/><b>Reduce JPEG Artifacts</b>: reduce large image artifacts, such as a JPEG compression mosaic.<br/><b>Reduce Texturing</b>: reduce image artifacts, such as paper texture, or Moire patterns on scanned images.<br/><b>Custom</b>: Puts settings to most common values, fully customizable.</p>
is: <p>Veldu hér forstillta síu til að nota við hreinsun myndar:</p><p><b>Minnka reglubundar truflanir</b>: fækkar smáum aukaatriðum eins og til dæmis truflunum í myndflögu.</p><p><b>Minnka JPEG aukamyndanir</b>: Minnkar stærri truflanir eins og JPEG þjöppunarmósaík.</p><p><b>Minnka mynstur</b>: minnkar myndtruflanir á borð við pappírsáferð og Moire mynstur í skönnuðum myndum.</p><p><b>Sérsniðið</b>: Setur stillingar á algengustu gildin, hægt að sérsníða til fulls.</p>

en: Restoration
is: Viðgerðir

[ctx: @title:window]
en: Photograph Restoration Settings File to Load
is: Stillingaskrá ljósmyndaviðgerða til að hlaða inn

en: "%1" is not a Photograph Restoration settings text file.
is: "%1" er ekki textaskrá fyrir stillingar ljósmyndaviðgerða.

en: Cannot load settings from the Photograph Restoration text file.
is: Get ekki hlaðið inn stillingum úr textaskrá ljósmyndaviðgerða.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Restoration Settings File to Save
is: Stillingaskrá ljósmyndaviðgerða til að vista

en: Cannot save settings to the Photograph Restoration text file.
is: Get ekki vistað stillingar í textaskrá ljósmyndaviðgerða.

[ctx: @info]
en: A tool to restore an image using Greystoration algorithm
is: Verkfæri til að hreinsa ljósmynd með grátónasíun (Greystoration)

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can restore an image using Greystoration algorithm.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur hreinsað ljósmyndir með grátónasíun (Greystoration).

[ctx: @action]
en: Restoration...
is: Viðgerðir...

en: Sharpen
is: Skerpa

en: Unsharp Mask
is: Afskerping maska

en: Refocus
is: Endurfókusera

[ctx: @title]
en: Sharpen
is: Skerpa

[ctx: @info]
en: A tool to sharp an image
is: Verkfæri til að skerpa mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can sharp an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur skerpt myndir.

[ctx: @action]
en: Sharpen...
is: Skerpa...

[ctx: @title:window]
en: No Printer Available
is: Enginn prentari tiltækur

[ctx: @info]
en: No printer is installed on your system. Please install one at least.
is: Enginn prentari er uppsettur á kerfinu þínu. Settu upp a.m.k. einn slíkan.

[ctx: @title:window]
en: Print Image
is: Prenta mynd

en: Use Color Management for Printing
is: Nota litastýringu við prentun

en: Settings...
is: Stillingar...

en: <p>Color Management is disabled.</p> <p>You can enable it now by clicking on the "Settings" button.</p>
is: <p>Litastýring er óvirk.</p> <p>Þú getur virkjað hana með því að ýta á hnappinn "Stillingar".</p>

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PrintOptionsPage)
en: Image Settings
is: Stillingar myndar

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, imagePosButtonGroup) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Image Position
is: Staðsetning myndar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_autorotate) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintAutoRotate)
en: Auto rotate
is: Sjálfvirkur snúningur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Scaling
is: Kvörðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mNoScale)
en: &No scaling
is: Engi&n kvörðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleToPage)
en: &Fit image to page
is: &Laga mynd að síðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintEnlargeSmallerImages)
en: Enlarge smaller images
is: Stækka smáar myndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleTo)
en: &Scale to:
is: &Skala að:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Millimeters
is: Millímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Centimeters
is: Sentímetrar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Inches
is: Tommur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintKeepRatio)
en: Keep ratio
is: Halda hlutföllum

[ctx: @title]
en: Print Image
is: Prenta mynd

[ctx: @info]
en: A tool to print an image
is: Verkfæri til að prenta mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can print an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur prentað myndir.

[ctx: @action]
en: Print Image...
is: Prenta mynd...

en: This is the preview of the blur effect applied to the photograph.
is: Þetta er forskoðun á áhrifum þeirrar móðunar sem beitt er á myndina.

en: Zoom Blur
is: Aðdráttarafskerping

en: Radial Blur
is: Hringafskerping

en: Far Blur
is: Fjarlægðarafskerping

en: Motion Blur
is: Hreyfingarafskerping

en: Softener Blur
is: Mýkt afskerping

en: Shake Blur
is: Hristingsafskerping

en: Focus Blur
is: Fókus afskerping

en: Smart Blur
is: Snjöll afskerping

en: Frost Glass
is: Héluð rúða

en: Mosaic
is: Mósaík

en: <p>Select the blurring effect to apply to image.</p><p><b>Zoom Blur</b>:  blurs the image along radial lines starting from a specified center point. This simulates the blur of a zooming camera.</p><p><b>Radial Blur</b>: blurs the image by rotating the pixels around the specified center point. This simulates the blur of a rotating camera.</p><p><b>Far Blur</b>: blurs the image by using far pixels. This simulates the blur of an unfocalized camera lens.</p><p><b>Motion Blur</b>: blurs the image by moving the pixels horizontally. This simulates the blur of a linear moving camera.</p><p><b>Softener Blur</b>: blurs the image softly in dark tones and hardly in light tones. This gives images a dreamy and glossy soft focus effect. It is ideal for creating romantic portraits, glamour photographs, or giving images a warm and subtle glow.</p><p><b>Shake Blur</b>: blurs the image by shaking randomly the pixels. This simulates the blur of a random moving camera.</p><p><b>Focus Blur</b>: blurs the image corners to reproduce the astigmatism distortion of a lens.</p><p><b>Smart Blur</b>: finds the edges of color in your image and blurs them without muddying the rest of the image.</p><p><b>Frost Glass</b>: blurs the image by randomly disperse light coming through a frosted glass.</p><p><b>Mosaic</b>: divides the photograph into rectangular cells and then recreates it by filling those cells with average pixel value.</p>
is: <p>Veldu hér afskerpingaráhrifin sem þú vilt beita á myndina.</p><p><b>Aðdráttarafskerping</b>:  afskerping myndarinnar fer fram eftir geislum út frá ákveðnum miðpunkti. Þetta líkir því eftir hreyfðri aðdráttarlinsu.</p><p><b>Hringafskerping</b>: afskerpir myndina með því að snúa dílunum umhverfis ákveðinn miðpunkt. Þetta líkir eftir myndavél sem hefur snúist.</p><p><b>Fjarlægðarafskerping</b>: afskerpir myndina með því að móska fjarlæga díla. Þetta líkir eftir vanstilltri linsu.</p><p><b>Hreyfingarafskerping</b>: afskerpir myndina með því að hreyfa díla línulega. Þetta líkir eftir myndavél sem hefur hreyfst til hliðar eða myndefni á ferð.</p><p><b>Mýkt afskerping</b>: afskerpir myndina lítillega í lágtónum og ákveðið í ljósum tónum. Þetta gefur myndir með glansandi og fjótandi mýkt. Oft notað til að ná fram rómantískum portrettum, glanstímaritaáhrifum, nú eða einfaldlega að gefa myndum hlýlegri og draumkenndari blæ.</p><p><b>Hristingsafskerping</b>: afskerpir myndina með því að hrista dílana tilviljanakennt. Minnir á myndir teknar útum glugga á gömlum landróver á holóttum malarvegi.</p><p><b>Fókus afskerping</b>: afskerpir horn myndar til að líkja eftirbjúgskekkju í linsu.</p><p><b>Snjöll afskerping</b>: finnur brúnir milli lita í myndinni og afskerpir þær án þess að móska aðra hluta myndarinnar.</p><p><b>Héluð rúða</b>: afskerpir myndina með því að dreifa ljósi tilviljanakennt um díla líkt og gerist í héluðu gleri.</p><p><b>Mósaík</b>: skiptir myndinni upp í ferninga og endurgerir myndina með því að fylla þessa ferninga með meðalgildi díla í hverjum þeirra.</p>

en: Distance:
is: Fjarlægð:

en: Set here the blur distance in pixels.
is: Veldu hér afskerpingarvegalengd í dílum (pixels).

[ctx: level to use for the effect]
en: Level:
is: Vægi:

en: This value controls the level to use with the current effect.
is: Þetta gildi stýrir styrk áhrifa valinnar aðferðar.

en: Blur Effects
is: Afskerpingaráhrif

[ctx: @title]
en: Blur Effects
is: Afskerpingaráhrif

[ctx: @info]
en: A tool to apply blur effects to an image
is: Verkfæri til að beita móðunaráhrifum á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can apply blur effects to an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett móðunaráhrif á myndir.

[ctx: @action]
en: Blur Effects...
is: Afskerpingaráhrif...

en: Charcoal
is: Viðarkol

en: Pencil size:
is: Blýantsstærð:

en: Set here the charcoal pencil size used to simulate the drawing.
is: Veldu hér stærð viðarkolaverkfærisins sem notað verður til að líkja eftir myndinni.

[ctx: smoothing value of the pencil]
en: Smooth:
is: Mýking:

en: This value controls the smoothing effect of the pencil under the canvas.
is: Þetta gildi stýrir hversu mikið er strokið úr viðarkolafarinu á undirlagið.

[ctx: @title]
en: Charcoal Drawing
is: Viðarkolateikning

[ctx: @info]
en: A tool to emulate charcoal drawing
is: Verkfæri til að líkja eftir viðarkolateikningu

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can emulate charcoal drawing to an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur líkt eftir viðarkolateikningu í myndum.

[ctx: @action]
en: Charcoal Drawing...
is: Viðarkolateikning...

[ctx: @info]
en: This is the color effects preview
is: Þetta er forskoðun á litunaráhrifunum

[ctx: @title: filter]
en: Solarize
is: Ofurlýsa

[ctx: @title: filter]
en: Vivid
is: Skært

[ctx: @title: filter]
en: Neon
is: Neonlýsing

[ctx: @title: filter]
en: Find Edges
is: Finna brúnir

[ctx: @info]
en: A tool to apply color effects to an image
is: Verkfæri til að beita sérstökum litaáhrifum á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can apply color effects to an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett litabrellur á myndir.

[ctx: @action]
en: Color Effects...
is: Litáhrif...

en: This is the preview of the distortion effect applied to the photograph.
is: Þetta er forskoðun á áhrifum þeirrar bjögunar sem beitt er á myndina.

en: Fish Eyes
is: Fiskaugu

en: Twirl
is: Ruggað

en: Cylindrical Hor.
is: Rúllað lárétt.

en: Cylindrical Vert.
is: Rúllað lóðrétt.

en: Cylindrical H/V.
is: Rúllað lá/lóðrétt.

en: Caricature
is: Inndregið

en: Multiple Corners
is: Mörg horn

en: Waves Hor.
is: Bylgjað lárétt.

en: Waves Vert.
is: Bylgjað lóðrétt.

en: Block Waves 1
is: Beinar krossbylgjur 1

en: Block Waves 2
is: Beinar krossbylgjur 2

en: Circular Waves 1
is: Hringbylgjur 1

en: Circular Waves 2
is: Hringbylgjur 2

en: Polar Coordinates
is: Pólhnit

en: Unpolar Coordinates
is: Öfug pólhnit

en: Tile
is: Flísaleggja

en: <p>Here, select the type of effect to apply to an image.</p><p><b>Fish Eyes</b>: warps the photograph around a 3D spherical shape to reproduce the common photograph 'Fish Eyes' effect.</p><p><b>Twirl</b>: spins the photograph to produce a Twirl pattern.</p><p><b>Cylinder Hor.</b>: warps the photograph around a horizontal cylinder.</p><p><b>Cylinder Vert.</b>: warps the photograph around a vertical cylinder.</p><p><b>Cylinder H/V.</b>: warps the photograph around 2 cylinders, vertical and horizontal.</p><p><b>Caricature</b>: distorts the photograph with the 'Fish Eyes' effect inverted.</p><p><b>Multiple Corners</b>: splits the photograph like a multiple corners pattern.</p><p><b>Waves Horizontal</b>: distorts the photograph with horizontal waves.</p><p><b>Waves Vertical</b>: distorts the photograph with vertical waves.</p><p><b>Block Waves 1</b>: divides the image into cells and makes it look as if it is being viewed through glass blocks.</p><p><b>Block Waves 2</b>: like Block Waves 1 but with another version of glass blocks distortion.</p><p><b>Circular Waves 1</b>: distorts the photograph with circular waves.</p><p><b>Circular Waves 2</b>: another variation of the Circular Waves effect.</p><p><b>Polar Coordinates</b>: converts the photograph from rectangular to polar coordinates.</p><p><b>Unpolar Coordinates</b>: the Polar Coordinate effect inverted.</p><p><b>Tile</b>: splits the photograph into square blocks and moves them randomly inside the image.</p>
is: <p>Veldu hér hvaða gerð áhrifa þú vilt beita á myndina.</p><p><b>Fiskaugu</b>: valsar myndina utan um þrívítt hnattform til að líkja eftir algengum fiskaugalinsum.</p><p><b>Ruggað</b>: sveiflar myndinni til hliðar líkt og í jarðskjálfta.</p><p><b>Rúllað lárétt.</b>: valsar myndina utan um lárétt kefli.</p><p><b>Rúllað lóðrétt.</b>: valsar myndina utan um lóðrétt kefli.</p><p><b>Rúllað lárétt/lóðrétt.</b>: valsar myndina utan um 2 kefli, bæði lárétt og lóðrétt.</p><p><b>Inndregið</b>: dregur inn miðju myndar, öfugt við fiskaugað.</p><p><b>Mörg horn</b>: skiptir myndinni upp frá miðju og togar hornin út í mismarga geira (eftir því hver styrkur síunnar er stilltur).</p><p><b>Bylgjað lárétt</b>: Bjagar myndina með láréttum bylgjum.</p><p><b>Bylgjað lóðétt</b>: Bjagar myndina með lóðréttum bylgjum.</p><p><b>Beinar krossbylgjur 1</b>: skiptir myndinni upp í rétthyrnd brot og líkir eftir áhrifum eins og sé verið að horfa í gegnum glerskífur.</p><p><b>Beinar krossbylgjur 2</b>: eins og Beinar krossbylgjur 1 en með annarri gerð ljósbrots.</p><p><b>Hringbylgjur 1</b>: afmyndar myndina með hringlaga bylgjuáhrifum.</p><p><b>Hringbylgjur 2</b>: önnur útgáfa af hringbylgjuáhrifum.</p><p><b>Pólhnit</b>: breytir myndfleti úr rétthyrndum hnitum í pólhnit.</p><p><b>Öfug pólhnit</b>: Viðsnúin pólhnitaáhrif.</p><p><b>Flísalagt</b>: skiptir myndinni upp í rétthyrnd svæði og hnikar þeim tilviljanakennt innan myndar.</p>

[ctx: level of the effect]
en: Level:
is: Styrkur:

en: Set here the level of the effect.
is: Veldu hér styrk áhrifa viðkomandi síu.

en: Iteration:
is: Endurtekning:

en: This value controls the iterations to use for Waves, Tile, and Neon effects.
is: Þetta gildi stýrir endurtekningum fyrir Bylgju-, Flísa-, og Neonlýsingaráhrif.

en: Distortion Effects
is: Bjögunaráhrif

[ctx: @title]
en: Distortion Effects
is: Bjögunaráhrif

[ctx: @info]
en: A tool to apply distortion effects to an image
is: Verkfæri til að beita bjögunaráhrifum á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can apply distortion effects to an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett bjögunaráhrif á myndir.

[ctx: @action]
en: Distortion Effects...
is: Bjögunaráhrif...

en: Depth:
is: Dýpt:

en: Set here the depth of the embossing image effect.
is: Stilla hér dýpt upphleypingar.

en: Emboss
is: Upphleypt

[ctx: @title]
en: Emboss
is: Upphleypa

[ctx: @info]
en: A tool to emboss an image
is: Verkfæri til að upphleypa mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can emboss an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur líkt eftir upphleyptum myndum.

[ctx: @action]
en: Emboss...
is: Upphleypt...

en: Film Grain
is: Filmukorn

[ctx: @info]
en: A tool to add film grain over an image
is: Verkfæri til að bæta við filmukornum í mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can add film grain over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett filmukorn inn á myndir.

[ctx: @action]
en: Add Film Grain...
is: Bæta við filmukornum...

en: Brush size:
is: Pensilstærð:

en: Set here the brush size to use for simulating the oil painting.
is: Veldu hér stærð á pensli þeim sem líkja mun eftir olíumáluninni.

[ctx: value of smoothing effect]
en: Smooth:
is: Mýking:

en: This value controls the smoothing effect of the brush under the canvas.
is: Þetta gildi stýrir hversu mikið er strokið úr pensilfarinu á undirlagið.

en: Oil Paint
is: Olíulitur

[ctx: @title]
en: Oil Paint
is: Olíulitur

[ctx: @info]
en: A tool to emulate oil painting
is: Verkfæri til að herma eftir olíumálun

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can emulate oil painting over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur líkt eftir olíumálun í myndum.

[ctx: @action]
en: Oil Paint...
is: Olíulitur...

en: This is the preview of the Raindrop effect.<p>Note: if you have previously selected an area in the editor, this will be unaffected by the filter. You can use this method to disable the Raindrops effect on a human face, for example.</p>
is: Þetta er forskoðun á áhrifum regndropasíunnar .<p>Athugaðu: ef þú ert áður búinn að velja svæði í myndvinnsluhamnum,þá mun það verða undanskilið í aðgerðinni. Þetta gefur færi á að sleppa regndropagerð á ákveðnum stöðum, eins og til dæmis á andliti.</p>

en: Drop size:
is: Stærð dropa:

en: Set here the raindrops' size.
is: Stilla hér stærð regndropa.

en: Number:
is: Fjöldi:

en: This value controls the maximum number of raindrops.
is: Þetta gildi ákvarðar mesta fjölda regndropa.

en: Fish eyes:
is: Fiskaugaskekkja:

en: This value is the fish-eye-effect optical distortion coefficient.
is: Þetta gildi er skekkingarbreyta fyrir optíska fiskaugnaskekkingu.

en: RainDrop
is: Regndropi

[ctx: @title]
en: Raindrops
is: Regndropar

[ctx: @info]
en: A tool to add rain drops over an image
is: Verkfæri til að bæta við regndropum á mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can add rain drops over an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur sett regndropa inn á myndir.

[ctx: @action]
en: Raindrops...
is: Regndropar...

[ctx: @title]
en: Auto-Crop
is: Sjálfvirkur utanskurður

[ctx: @info]
en: A tool to auto-crop an image
is: Verkfæri til að skera sjálfvirkt utan af mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can crop automatically an image by detection of inner black border, generated while panorama stitching for example.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur skorið sjálfvirkt utan af myndum mð því að finna innri mörk svarts útjaðars, sem myndast til dæmis þegar verið er að sauma saman víðmyndir.

[ctx: @action]
en: &Auto-Crop
is: Sjálfvirkur &utanskurður

[ctx: @info]
en: This option can be used to crop automatically the image.
is: Þennan möguleika má nota til að sníða sjálfvirkt utan af mynd.

en: Maintain aspect ratio
is: Halda sömu hlutföllum

en: Enable this option to maintain aspect ratio with new image sizes.
is: Veldu þetta til að halda sömu hlutföllum milli breiddar/hæðar á nýju myndinni.

en: Width (px):
is: Breidd (px):

en: Set here the new image width in pixels.
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í dílum/pixels).

en: Height (px):
is: Hæð (px):

en: Set here the new image height in pixels.
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í dílum/pixels).

en: Width (%):
is: Breidd (%):

en: New image width, as a percentage (%).
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í prósentum).

en: Height (%):
is: Hæð (%):

en: New image height, as a percentage (%).
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í prósentum).

en: Specify here your desired content-aware rescaling percentage.
is: Tilgreindu hér þá myndefnistengdu endurkvörðunarprósentu sem þú vilt.

en: Add weight masks
is: Bæta við áherslumaska

en: Enable this option to add suppression and preservation masks.
is: Virkja þetta til að bæta við útilokunar- og varnarmöskum.

en: Suppression weight mask:
is: Áherslumaski til útilokunar:

en: Draw a suppression mask
is: Teikna útilokunarmaska

en: Click on this button to draw zones marking which areas of the image are less important.  These zones will be deleted when reducing the picture, or duplicated when enlarging the picture.
is: Smelltu á þennan hnapp til að teikna upp þau svæði á mynd sem skipta minna máli. Þessum svæðum verður eytt þegar þú minnkar myndina, eða tvítekin þegar þú stækkar hana.

en: Preservation weight mask:
is: Áherslumaski til verndunar:

en: Draw a preservation mask
is: Teikna varnarmaska

en: Click on this button to draw zones marking which areas of the image you want to preserve.
is: Smelltu á þennan hnapp til að teikna upp þau svæði á mynd sem þú vilt vernda.

en: Erase mask:
is: Þurrka út maska:

en: Erase mask
is: Þurrka út maska

en: Click on this button to erase mask regions.
is: Veldu þetta til að þurrka út fleti á maska.

en: Specify here the size of the brush used to paint masks.
is: Settu hér inn stærð pensilsins sem notaður er við að mála maska.

en: Norm of brightness gradient
is: Normalkúrva birtustigsstiguls

en: Sum of absolute values of brightness gradients
is: Summa algilda birtustigsstiguls

en: Absolute value of brightness gradient
is: Algildi birtustigsstiguls

en: Norm of luma gradient
is: Normalkúrva ljómastiguls (luma)

en: Sum of absolute values of luma gradients
is: Summa algilda ljómastiguls (luma)

en: Absolute value of luma gradient
is: Algildi ljómastiguls (luma)

en: This option allows you to choose a gradient function. This function is used to determine which pixels should be removed or kept.
is: Þetta gerir þér kleift að velja litstigulsaðferð. Aðferðin er notuð við útreikning á hvaða mynddíla eigi að fjarlægja og hverjum eigi að halda.

en: Preserve Skin Tones
is: Varðveita hörundstóna

en: Enable this option to preserve pixels whose color is close to a skin tone.
is: Veldu þennan möguleika til að verja mynddíla sem eru með liti sem nálgast hörundstóna.

en: Overall rigidity of the seams:
is: Heildarstífleiki sauma:

en: Use this value to give a negative bias to the seams which are not straight. May be useful to prevent distortions in some situations, or to avoid artifacts from pixel skipping (it is better to use low values in such case). This setting applies to the whole selected layer if no rigidity mask is used. Note: the bias is proportional to the difference in the transversal coordinate between each two successive points, elevated to the power of 1.5, and summed up for the whole seam.
is: Notaðu þetta gildi til að gefa þeim samsetningum (saumum) sem ekki eru beinar neikvæða tilhneigingu. Þetta gæti verið gagnlegt í sumum tilfellum til að forðast aflaganir, eða til að forðast aukahluti sem kæmu til vegna hunsunar mynddíla (pixel skipping - í þannig tilfelli er betra að nota lág gildi). Þessi stilling á við um allt valda lagið ef enginn stífleikamaski er notaður. Athugaðu: tilhneigingin er hlutfallsleg miðað við muninn á þverhnitum tveggja punkta í röð, hækkuðum í veldinu 1,5, lagt saman fyrir allann sauminn.

en: Maximum number of transversal steps:
is: Hámarksfjöldi þverspora:

en: This option lets you choose the maximum transversal step that the pixels in the seams can take. In the standard algorithm, corresponding to the default value step = 1, each pixel in a seam can be shifted by at most one pixel with respect to its neighbors. This implies that the seams can form an angle of at most 45 degrees with respect to their base line. Increasing the step value lets you overcome this limit, but may lead to the introduction of artifacts. In order to balance the situation, you can use the rigidity setting.
is: Þessi möguleiki gefur þér færi á að velja hámarksfjölda þverspora sem mynddílar í saumum geta fengið. Í staðlaða reikniritinu, sem samsvarar sjálfgefna gidinu spor = 1, þá getur hver mynddíll hliðrast mest um einn díl miðað við nágrannadíla sína. Þetta hefur í för með sér að saumar geta myndað í mesta lagi 45 gráðu horn miðað við grunnlínu sína. Ef gildi sporsins er aukið má komast hjá þessari takmörkun, en gæti aftur á móti myndað aukahluti. Til mótvægis við þetta gætirðu notað stífleikastillinguna.

en: Side switch frequency:
is: Tíðni hliðarskipta:

en: During the carving process, at each step the optimal seam to be carved is chosen based on the relevance value for each pixel. However, in the case where two seams are equivalent (which may happen, for instance, when large portions of the image have the same color), the algorithm always chooses the seams from one side.  In some cases, this can pose problems, e.g. an object centered in the original image might not be centered in the resulting image. In order to overcome this effect, this setting allows the favored side to be switched automatically during rescaling, at the cost of slightly worse performance.
is: Við útskurðinn er hvert spor í bestuðum saumi valið út frá reiknuðu gildi hvers mynddíls. Hinsvegar getur komið upp að saumarnir séu eins (sem getur komið fyrir t.d. þegar stótir hlutar mynda hafa sama lit), þá velur reikniritið sauma frá sömu hlið. Í einhverjum tilfellum, og þetta getur verið vandamál, getur hlutur sem er miðjaður í upprunalegri mynd verið ekki miðjaður í endanlegri mynd. Til þess að komast framhjá slíkum vandamálum hefur þessi stilling þann möguleika að skipta um hlið á meðan á stærðarbreytingu stendur, með eilítið verri afköstum aðgerðarinnar.

en: Resize Order:
is: Röð við breytingu á stærð:

en: Horizontally first
is: Fyrst lárétt

en: Vertically first
is: Fyrst lóðrétt

en: Here you can set whether to resize horizontally first or vertically first.
is: Hér getur þú stillt hvort breyta eigi stærðinni fyrst lárétt eða lóðrétt.

en: Target size
is: Stærð útkomu

en: Content-aware rescale percentage
is: Myndefnistengd endurkvörðunarprósenta

en: Mask Settings
is: Stillingar maska

en: Energy function
is: Ljósmeðhöndlun

en: Advanced Settings
is: Nánari stillingar

en: Liquid Rescale
is: Fljótandi endurkvörðun

[ctx: @title]
en: Liquid Rescale
is: Fljótandi endurkvörðun

[ctx: @info]
en: A tool to resize an image with content analysis
is: Verkfæri til að breyta stærð myndar þannig að tekið sé tillit til myndefnisins (content analysis)

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can resize an image with content analysis.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri (Liquid Rescale) getur breytt stærð mynda þannig að tekið sé tillit til efnis þeirra (content analysis).

[ctx: @action]
en: Liquid Rescale...
is: Fljótandi endurkvörðun...

en: This is the free rotation operation preview. If you move the mouse cursor on this preview, a vertical and horizontal dashed line will be drawn to guide you in adjusting the free rotation correction. Release the left mouse button to freeze the dashed line's position.
is: Þetta er forskoðun á snúnu myndinni. Ef þú dregur músina ofan á glugganum munu láréttar og lóðréttar stuðningslínur birtast til að hjálpa til við að velja réttu stillingarnar. Slepptu vinstri músarhnappnum til að 'frysta' línurnar.

en: New width:
is: Ný breidd:

en: New height:
is: Ný hæð:

en: Select a point in the preview widget, then click this button to assign the point for auto-correction.
is: Veldu punkt í forskoðunarglugganum, smelltu síðan á þennan hnapp til að úthluta þessum punkti fyrir sjálfvirka leiðréttingu.

[ctx: Automatic Adjustment]
en: Adjust
is: Laga

en: <p>Correct the rotation of your images automatically by assigning two points in the preview widget and clicking <i>Adjust</i>.<br/>You can either adjust horizontal or vertical lines.</p>
is: <p>Lagfæra sjálfvirkt snúning mynda með því að merkja tvo punkta í forskoðunarglugganum og smella síðan á <i>Laga</i>.<br/>Þú getur bæði gert þetta út frá láréttum og lóðréttum línum.</p>

en: Automatic Adjustment
is: Sjálfvirk stilling

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, settingsGroupBox)
en: Settings
is: Stillingar

en: Free Rotation
is: Frjáls snúningur

en: Click to set
is: Smella til að stilla

[ctx: point has been set and is valid]
en: Okay
is: Ágætt

[ctx: @title]
en: Free Rotation
is: Frjáls snúningur

[ctx: @info]
en: A tool to rotate an image
is: Verkfæri til að snúa mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can rotate an image with an arbitrary angle.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur snúið myndum um hvaða horn sem er.

[ctx: @action]
en: Free Rotation...
is: Frjáls snúningur...

[ctx: @action]
en: Free Rotation Set Point 1
is: Frjáls snúningur - Stilltu punkt 1

[ctx: @action]
en: Free Rotation Set Point 2
is: Frjáls snúningur - Stilltu punkt 2

[ctx: @action]
en: Free Rotation Auto Adjust
is: Frjáls snúningur - Sjálfvirk stilling

en: This is the perspective transformation operation preview. You can use the mouse for dragging the corner to adjust the perspective transformation area.
is: Þetta er forskoðun á breytingar sjónarhorns. Þú getur notað músina við að draga til kassana í  hornunum og breyta þannig sjónarhorni myndarinnar.

en: Angles (in degrees):
is: Horn (í gráðum):

en:   Top left:
is:   Topp vinstri:

en:   Top right:
is:   Topp hægri:

en:   Bottom left:
is:   Botn vinstri:

en:   Bottom right:
is:   Botn hægri:

en: Draw preview while moving
is: Birta forskoðun á meðan færslu stendur

en: Draw grid
is: Teikna möskva

en: Inverse transformation
is: Snúa við umbreytingu

[ctx: @title]
en: Perspective
is: Sjónarhorn

[ctx: @info]
en: A tool to adjust perspective
is: Verkfæri til að breyta sjónarhorni

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can adjust perspective from an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur breytt fjarvídd mynda.

[ctx: @action]
en: Perspective Adjustment...
is: Breyting á sjónarhorni...

en: Perspective Adjustment Tool
is: Breyting á sjónarhorni

en: Perspective Adjustment
is: Breyting á sjónarhorni

en: Aspect Ratio Crop
is: Hlutföll utanskurðar

en: <p>Here you can see the aspect ratio selection preview used for cropping. You can use the mouse to move and resize the crop area.</p><p>Press and hold the <b>CTRL</b> key to move the opposite corner too.</p><p>Press and hold the <b>SHIFT</b> key to move the closest corner to the mouse pointer.</p>
is: <p>Hér geturðu séð forsýnd stærðarhlutföll þau sem notuð verða til afskurðar. Þú getur notað músina til að færa og breyta skurðarsvæðinu. </p><p>Haltu niðri <b>CTRL</b> til að færa andstætt horn líka. </p><p>Haltu niðri <b>SHIFT</b> til að færa nálægasta horn á staðinn þar sem bendillinn er.</p>

en: Max. Aspect
is: Mesta stærð

en: Set selection area to the maximum size according to the current ratio.
is: Setja valið svæði í hámarksstærð miðað við núverandi hlutföll.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, resolutionLabel)
en: Resolution:
is: Upplausn:

en: Crop Information
is: Upplýsingar um utanskurð

en: Aspect ratio:
is: Stærðarhlutföll:

[ctx: custom aspect ratio crop settings]
en: Custom
is: Sérsniðin

en: Format DIN A
is: Pappírssnið DIN A

en: Golden Ratio
is: Gullinsnið

en: Current Aspect Ratio
is: Núverandi stærðarhlutföll

[ctx: no aspect ratio]
en: None
is: Engar

en: <p>Select your constrained aspect ratio for cropping. Aspect Ratio Crop tool uses a relative ratio. That means it is the same if you use centimeters or inches and it does not specify the physical size.</p><p>You can see below a correspondence list of traditional photographic paper sizes and aspect ratio crop:</p><p><b>2:3</b>: 10x15cm, 20x30cm, 30x45cm, 4x6", 8x12", 12x18", 16x24", 20x30"</p><p><b>3:4</b>: 6x8cm, 15x20cm, 18x24cm, 30x40cm, 3.75x5", 4.5x6", 6x8", 7.5x10", 9x12"</p><p><b>4:5</b>: 20x25cm, 40x50cm, 8x10", 16x20"</p><p><b>5:7</b>: 15x21cm, 30x42cm, 5x7"</p><p><b>7:10</b>: 21x30cm, 42x60cm, 3.5x5"</p><p><b>8:5</b>: common wide-screen monitor (as 1680x1050)</p><p><b>2:1</b>, <b>3:1</b>, <b>4:1</b>: common panoramic sizes</p><p><b>16:9</b>: common tv-screen (as HDTV or Full-HD)</p><p>The paper <b>Format DIN A</b> use the ratio 1:1.414</p><p>The <b>Golden Ratio</b> is 1:1.618. A composition following this rule is considered visually harmonious but may not be suitable to print on standard photographic paper.</p><p>The <b>Current Aspect Ratio</b> takes aspect ratio from the currently opened image.</p>
is: <p>Veldu hér föst stærðarhlutföll fyrir utanskurð myndar. Tólið til utanskurðar í stærðarhlutföllum notar afstæð hlutföll. Það þýðir að hlutföllin eru þau sömu hvort sem notaðar eru einingar á borð við sentímetra eða tommur og að raunstærð er ekki skilgreind sem slík.</p><p>Þú getur séð hér að neðan tilsvarandi lista með hinum ýmsu stærðum hefðbundinna ljósmyndapappírsarka og utanskurðar:</p><p><b>2:3</b>: 10x15cm, 20x30cm, 30x45cm, 4x6", 8x12", 12x18", 16x24", 20x30"</p><p><b>3:4</b>: 6x8cm, 15x20cm, 18x24cm, 30x40cm, 3.75x5", 4.5x6", 6x8", 7.5x10", 9x12"</p><p><b>4:5</b>: 20x25cm, 40x50cm, 8x10", 16x20"</p><p><b>5:7</b>: 15x21cm, 30x42cm, 5x7"</p><p><b>7:10</b>: 21x30cm, 42x60cm, 3.5x5"</p><p><b>8:5</b>: algengir breiðskjáir (sem 1680x1050)</p><p><b>2:1</b>, <b>3:1</b>, <b>4:1</b>: algengar víðmyndastærðir</p><p><b>16:9</b>: algengir sjónvarpsskjáir (sem HDTV eða Full-HD)</p><p>Pappírssniðið <b>DIN A</b> (eins og t.d. A4) notar hlutfallið 1:1.414</p><p><b>Gullinsnið</b> er u.þ.b. 1:1.618. Mynd sem byggist á gullinsniði er oft talin samsvara sér sjónrænt en getur verið á ýmsan hátt óhentug til prentunar á staðlaðan ljósmyndapappír.</p><p><b>Núverandi stærðarhlutföll</b> eru reiknuð út frá hlutföllum þeirrar myndar sem opin er núna.</p>

en: Exact aspect
is: Nákvæm hlutföll

en: Enable this option to force exact aspect ratio crop.
is: Virkjar sýningu gullinsniðs.

en: Orientation:
is: Stefna:

en: Landscape
is: Lárétt

en: Portrait
is: Lóðrétt

en: Select constrained aspect ratio orientation.
is: Veldu hér stefnu á föstu stærðarhlutfalli.

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Enable this option to automatically set the orientation.
is: Virkjaðu þennan möguleika til að snúa myndum sjálfvirkt.

en: Custom ratio:
is: Sérsniðið hlutfall:

en: Set here the desired custom aspect numerator value.
is: Stilltu hér sérsniðið gildi teljara (það sem deilt er með).

en: Set here the desired custom aspect denominator value.
is: Stilltu hér sérsniðið gildi nefnara (það sem deilt er í).

en: Set width position to center.
is: Stilla breidd miðað við miðju.

en: Set height position to center.
is: Stilla hæð miðað við miðju.

en: Crop Settings
is: Stillingar utanskurðar

en: Rules of Thirds
is: Þriðjungareglan

en: Diagonal Method
is: Skálínureglan

en: Harmonious Triangles
is: Samsvörunarþríhyrningar

en: Golden Mean
is: Gullni meðalvegurinn

en: Center Lines
is: Miðjulínur

[ctx: no geometric form]
en: None
is: Engin

en: With this option, you can display guide lines to help compose your photograph.
is: Hér geturðu valið að birta hjálparlínur til að eiga betur með að ákvarða byggingu myndar.

en: Golden sections
is: Gullinsnið

en: Enable this option to show golden sections.
is: Virkjar sýningu gullinsniðs.

en: Golden spiral sections
is: Gullin spíralhlutföll

en: Enable this option to show golden spiral sections.
is: Virkjar sýningu gullinna spíralhlutfalla.

en: Golden spiral
is: Gullinn spírall

en: Enable this option to show a golden spiral guide.
is: Virkjar birtingu á gullna spíralnum.

en: Golden triangles
is: Gullnir þríhyrningar

en: Enable this option to show golden triangles.
is: Virkjar sýningu gullinna þríhyrninga.

en: Flip horizontally
is: Spegla lóðrétt

en: Enable this option to flip the guidelines horizontally.
is: Virkjar lárétta speglun hjálparlína.

en: Flip vertically
is: Spegla lóðrétt

en: Enable this option to flip the guidelines vertically.
is: Virkjar lóðrétta speglun hjálparlína.

en: Color and width:
is: Litur og breidd:

en: Set here the color used to draw composition guides.
is: Veldu hér lit á hjálparlínur.

en: Set here the width in pixels used to draw composition guides.
is: Veldu hér breidd í dílum fyrir hjálparlínur.

en: Composition Guides
is: Hjálparlínur í myndbyggingu

[ctx: custom ratio crop settings]
en: Custom
is: Sérsniðnar

[ctx: @title]
en: Aspect Ratio Crop
is: Hlutföll utanskurðar

[ctx: @info]
en: A tool to crop an image with ratio
is: Verkfæri til að skera utan af mynd í hlutföllum

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can crop an image with ratio.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur skorið utan af myndum í ákveðnum stærðarhlutföllum.

[ctx: @action]
en: Aspect Ratio Crop...
is: Hlutföll utanskurðar...

en: New Size
is: Ný stærð

en: Preset Resolutions:
is: Forstilltar upplausnir:

[ctx: Original (size)]
en: Original (%1 x %2 pixels)
is: Upprunalegt (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Tiny (size)]
en: Tiny (%1 x %2 pixels)
is: Örsmá (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Small (size)]
en: Small (%1 x %2 pixels)
is: Lítil (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Medium (size)]
en: Medium (%1 x %2 pixels)
is: Meðal (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Big (size)]
en: Big (%1 x %2 pixels)
is: Stór (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Large (size)]
en: Large (%1 x %2 pixels)
is: Mjög stór (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Huge (size)]
en: Huge (%1 x %2 pixels)
is: Risa (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: UHD4K (size)]
en: UHD-4K (%1 x %2 pixels)
is: UHD-4K (%1 x %2 mynddílar)

[ctx: Letter (size)]
en: Letter (8.5 x 11 in)
is: Bréfsefni (8.5 x 11 tommur)

[ctx: Print (size)]
en: 4 x 6 in
is: 4 x 6 tommur

[ctx: Print (size)]
en: 5 x 7 in
is: 5 x 7 tommur

[ctx: Print (size)]
en: 8 x 10 in
is: 8 x 10 tommur

[ctx: Print (size)]
en: 11 x 14 in
is: 11 x 14 tommur

en: Units:
is: Einingar:

en: Pixels (px)
is: Mynddílar (px)

en: Inches (in)
is: Tommur (in)

en: Centimeters (cm)
is: Sentímetrar (sm)

en: Millimeters (mm)
is: Millímetrar (mm)

en: Width:
is: Breidd:

en: Height:
is: Hæð:

en: New image height in pixels (px).
is: Stilla hér nýja hæð myndar (í dílum/pixels).

en: New image width in percent (%).
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í prósentum).

en: New image height in percent (%).
is: Stilla hér nýja breidd myndar (í prósentum).

en:  Pixel/Inch
is:  mynddílar/tommu:

en: New image resolution in pixels/inch.
is: Upplausn nýrrar myndar (í dílum/tommu).

en: Restore photograph (slow)
is: Gera við ljósmynd (hægvirkt)

en: Enable this option to scale-up an image to a huge size. <b>Warning</b>: This process can take some time.
is: Veldu þessa aðgerð til að blása upp stærð ljósmynda. <b>Aðvörun</b>: þessi aðgerð getur tekið þónokkurn tíma.

en: <b>Note:</b> use Restoration Mode to scale-up an image to a huge size. This process can take some time.
is: <b>Athugaðu:</b> notaðu stærðarbreytingarhaminn til að blása upp stærð ljósmynda. Þessi aðgerð getur tekið þónokkurn tíma.

[ctx: Centimeters]
en: cm
is: sm

en: Resize
is: Breyta stærð

[ctx: @title:window]
en: Photograph Resizing Settings File to Load
is: Stillingaskrá stærðarbreytingar til að hlaða inn

en: "%1" is not a Photograph Resizing settings text file.
is: "%1" er ekki textaskrá fyrir stærðarbreytingar.

en: Cannot load settings from the Photograph Resizing text file.
is: Get ekki hlaðið inn stillingum úr textaskrá stærðarbreytinga.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Resizing Settings File to Save
is: Stillingaskrá stærðarbreytingar til að vista

en: Cannot save settings to the Photograph Resizing text file.
is: Get ekki vistað stillingar í textaskrá stærðarbreytinga.

[ctx: @title]
en: Resize Image
is: Breyta stærð myndar

[ctx: @action]
en: A tool to resize an image
is: Verkfæri til að breyta stærð myndar

[ctx: @action]
en: This Image Editor tool can resize an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur breytt stærð mynda.

[ctx: @action]
en: &Resize...
is: B&reyta stærð...

en: This is the shear operation preview. If you move the mouse cursor on this preview, a vertical and horizontal dashed line will be drawn to guide you in adjusting the shear correction. Release the left mouse button to freeze the dashed line's position.
is: Þetta er forskoðun á skekktu myndinni. Ef þú dregur músina ofan á glugganum munu láréttar og lóðréttar stuðningslínur birtast til að hjálpa til við að velja réttu stillingarnar. Slepptu vinstri músarhnappnum til að 'frysta' línurnar.

en: Main horizontal angle:
is: Lárétt meginhorn:

en: The main horizontal shearing angle, in degrees.
is: Lárétt meginskekkingarhorn, í gráðum.

en: Fine horizontal angle:
is: Lárétt fínhorn:

en: This value in degrees will be added to main horizontal angle value to set fine adjustments.
is: Þessu gildi verður bætt við lárétta meginhornið til að fínstilla skekkinguna.

en: Main vertical angle:
is: Lóðrétt meginhorn:

en: The main vertical shearing angle, in degrees.
is: Lóðrétt meginskekkingarhorn, í gráðum.

en: Fine vertical angle:
is: Lóðrétt fínhorn:

en: This value in degrees will be added to main vertical angle value to set fine adjustments.
is: Þessu gildi verður bætt við lóðrétta meginhornið til að fínstilla skekkinguna.

en: Anti-Aliasing
is: Afstöllun

en: Enable this option to apply the anti-aliasing filter to the sheared image. To smooth the target image, it will be blurred a little.
is: Veldu þetta ef þú vilt virkja mýkingarsíu (anti-aliasing) á myndina eftir skekkingu. Í mýkingunni eiga myndir það til að tapa lítilsháttar skerpu.

en: Shear Tool
is: Skekkitól

[ctx: @title]
en: Shear Image
is: Skekkja mynd

[ctx: @info]
en: A tool to shear an image
is: Verkfæri til að skekkja mynd

[ctx: @info]
en: This Image Editor tool can shear an image.
is: Þetta myndvinnsluverkfæri getur skekkt myndir.

[ctx: @action]
en: &Shear...
is: &Skekkja...

en: Digital Scanner
is: Stafrænn skanni

en: A tool to acquire images with a digital scanner
is: Verkfæri til að skanna myndir með stafrænum skanna

en: <p>This tool allows users to acquire new images from a digital scanner.</p><p>Plenty of scanner devices are supported through the Sane library.</p><p>Target image can be post processed as crop and rotate.</p>
is: <p>Þetta verkfæri er til að skanna inn nýjar myndir með stafrænum skanna.</p><p>Fjölmörg skönnunartæki etu tiltæk í gegnum Sane-aðgerðasafnið.</p><p>Skannaða mynd er hægt að eftirvinna eins og t.d. snúa henni eða utanskera.</p>

[ctx: @action]
en: Import from Scanner...
is: Flytja inn frá skanna...

en: There is no scanner device available.
    Please check your configuration
is: Ekkert tæki er tiltækt fyrir skönnun.
    Athugaðu uppsetninguna þína

en: Cannot open scanner device "%1".
    Please check your configuration
is: Get ekki tengst skönnunartækinu "%1".
    Athugaðu uppsetninguna þína

[ctx: @title:window]
en: Scan Image
is: Skanna mynd

en: Scan Images
is: Skanna myndir

[ctx: @title:window]
en: New Image File Name
is: Heiti nýrrar myndskráar

[ctx: @title:window]
en: Unsupported Format
is: Óstutt myndsnið

en: The target image file format "%1" is unsupported.
is: Stuðningur við úttakssnið skrárinnar "%1" er ekki fyrir hendi.

[ctx: @title:window]
en: Cannot Save File
is: Gat ekki vistað skrá

en: Failed to save file
    "%1" to
    "%2".
is: Mistókst að vista skrá
    "%1" í
    "%2".

[ctx: @title:window]
en: Overwrite File?
is: Skrifa yfir skrá?

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
is: Skrá með nafninu "%1" er þegar til. Ertu viss um að þú viljir skrifa yfir hana?

en: Saving file %1 -
is: Vista skrá %1 -

[ctx: @title:window]
en: File Not Saved
is: Skrá ekki vistuð

en: Cannot save "%1" file
is: Gat ekki vistað "%1" skrána

[ctx: @title:window]
en: Geolocation Editor
is: Hnattstaðsetningarritill

[ctx: @info]
en: Display bookmarked positions on the map.
is: Birta staði með bókamerkjum á kortinu.

[ctx: @label]
en: Layout:
is: Framsetning:

[ctx: @item]
en: One map
is: Eitt landakort

[ctx: @item]
en: Two maps - left and right
is: Tvö landakort - til vinstri og hægri

[ctx: @item]
en: Two maps - top and bottom
is: Tvö landakort - efst og neðst

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_doneButton)
en: OK
is: Í lagi

[ctx: @title]
en: Sorting
is: Röðun

[ctx: @action]
en: Show oldest first
is: Birta elsta fyrst

[ctx: @action]
en: Show youngest first
is: Birta yngsta fyrst

[ctx: @item: map tool]
en: Details
is: Nánar

[ctx: @item: map tool]
en: GPS Correlator
is: GPS pörun

[ctx: @item: map tool]
en: Undo/Redo
is: Afturkalla/Endurtaka

[ctx: @item: map tool]
en: Reverse Geocoding
is: Viðsnúin staðsetningarkóðun (Reverse Geocoding)

[ctx: @item: map tool]
en: Search
is: Leita

[ctx: @item: map tool]
en: KML Export
is: KML-útflutningur

[ctx: @info]
en: Loading metadata -
is: Hleð inn lýsigögnum -

[ctx: @info]
en: You have 1 modified image. | You have %1 modified images.
is[0]: 1 mynd hefur verið breytt.
is[1]: %1 myndum hefur verið breytt.

[ctx: @title:window]
en: Unsaved Changes
is: Óvistaðar breytingar

[ctx: @info]
en: %1 Would you like to save the changes you made to them?
is: %1 Myndirðu vilja vista breytingarnar sem þú hefur gert á þeim?

[ctx: @info]
en: Saving changes -
is: Vista breytingar -

[ctx: @title:window]
en: Error
is: Villa

[ctx: @info]
en: Failed to save some information:
is: Tókst ekki að vista sumar upplýsingar:

[ctx: @title]
en: Edit Geolocation
is: Breyta hnattstaðsetningu

en: Latitude
is: Breiddargráða

en: Longitude
is: Lengdargráða

en: Speed
is: Hraði

en: # satellites
is: Fjöldi gervitungla

en: Fix type
is: Tegund aðlögunar

en: Apply
is: Virkja

en: Details changed
is: Ítaratriðum breytt

[ctx: @title]
en: Geolocation Edit
is: Breytingar á hnattstaðsetningu

[ctx: @info]
en: A tool to edit items geolocation
is: Verkfæri til að breyta hnattstaðsetningu atriða

[ctx: @info]
en: This tool allows users to change geolocation information from items.
    
    This tool can edit GPS data, manually or over a map. Reverse geo-coding is also available through web services.
    
    This tool has also an export function to KML to store map traces in Google format.
    
    Finally, this tool is able to read a GPS trace from a device to synchronize geo-location of items if you camera do not have an embedded GPS device.
is: Þetta verkfæri gerir kleift að breyta hnattstaðsetningarupplýsingum.
    
    Þetta verkfæri getur meðhöndlað GPS-gögn, handvirkt eða á landakorti. Afturvirk hnattstaðsetningarkóðun (reverse geo-coding) er einnig í boði í gegnum vefþjónustur.
    
    Þetta verkfæri getur einnig flutt út í KML til að geyma kortaferla á Google-sniði.
    
    Að lokum, þetta verkfæri getur einnig lesið GPS-ferla úr tækjum og samstillt hnattstaðsetningu atriða ef myndavél er ekki með innbyggt GPS-tæki.

[ctx: @action]
en: Edit Geolocation...
is: Breyta hnattstaðsetningu...

en: Could not read image '%1'
is: Gat ekki lesið myndina '%1'

en: Format of image '%1' is unknown
is: Snið myndarinnar '%1' er óþekkjanlegt

en: Error loading image '%1'
is: Villa við hleðslu myndarinnar '%1'

en: Could not save image '%1' to '%2'
is: Gat ekki vistað myndina '%1' sem '%2'

en: Creation of picture '%1'
is: Bjó til mynd '%1'

en: Creation of placemark '%1'
is: Bjó til staðarmerkið '%1'

en: Could not save icon for image '%1' to '%2'
is: Gat ekki vistað táknmynd fyrir myndina '%1' í '%2'

en: Creation of icon '%1'
is: Bjó til táknmynd '%1'

en: No GPX file chosen.
is: Engin GPX skrá valin.

en: Cannot parse %1 GPX file.
is: Gat ekki túlkað "%1" GPX-skrána.

en: The %1 GPX file do not have a date-time track to use.
is: GPX skráin %1 inniheldur ekki nothæfan tímastimplaðan feril.

en: Tracks
is: Spor

en: No position data for '%1'
is: Engin staðsetningargögn fyrir '%1'

en: Cannot open file for writing
is: Get ekki opnað skrá til skrifunar

en: Move %1 to final directory %2
is: Færa %1 í endanlega möppu %2

en: Cannot move data to destination directory
is: Get ekki fært gögn í möttökumöppu

en: Report below have been generated while KML file processing:
is: Skýrslan hér fyrir neðan var gerð á meðan vinnslu KML-skrár stóð:

[ctx: @item: linetrack over the map]
en: Track
is: Spor

[ctx: @item: points over the map]
en: Points
is: Punktar

[ctx: @item: point coordinates]
en: Point
is: Punktur

en: Target Preferences
is: Kjörstillingar útkomu

en: Target Type
is: Tegund útkomu

en: &Local or web target used by GoogleEarth
is: &Staðvært eða vefúttak notað af GoogleEarth

en: Web target used by GoogleMaps
is: Vefúttak notað af GoogleMap

en: When using GoogleMaps, all images must have complete URLs, icons are squared, and when drawing a track, only line track is exported.
is: Þegar stuðst er við GoogleMaps, verða allar myndir að eiga sér heilar slóðir (fullt URL), táknmyndir verða að vera ferningar, og við teikningu ferla verða einungis linuferlar fluttir út.

en: Picture Altitude:
is: Hæð ljósmyndunar:

en: clamp to ground
is: límt við jörð

en: relative to ground
is: miðað við jörð

en: absolute
is: algild

en: <p>Specifies how pictures are displayed<dl><dt>clamp to ground (default)</dt><dd>Indicates to ignore an altitude specification</dd><dt>relative to ground</dt><dd>Sets the altitude of the element relative to the actual ground elevation of a particular location.</dd><dt>absolute</dt><dd>Sets the altitude of the coordinate relative to sea level, regardless of the actual elevation of the terrain beneath the element.</dd></dl></p>
is: <p>Tiltekur hvernig myndir eru sýndar<dl><dt>límt við jörð (sjálfgefið)</dt><dd>Hunsar allar hæðarupplýsingar</dd><dt>afstætt miðað við jörð</dt><dd>Setur hæð hlutar miðað við raunverulega hæð jarðar á tilteknum stað.</dd><dt>algilt</dt><dd>Setur hæð hlutar miðað við sjávarmál, hver svo sem hæð jarðar er á þeim stað.</dd></dl></p>

en: Destination Directory:
is: Móttökumappa:

[ctx: @title:window]
en: Select a Directory in Which to Save the KML File and Pictures
is: Veldu möppu til að vista í KML-skrána og myndirnar

en: Destination Path:
is: Slóð á áfangastað:

en: Filename:
is: Skráarheiti:

en: Sizes
is: Stærðir

en: Icon Size:
is: Táknmyndastærð:

en: Image Size:
is: Stærð myndar:

en: GPX Tracks
is: GPX-ferlar

en: Draw GPX Track
is: Teikn GPX-feril

en: GPX file:
is: GPX-skrá:

en: GPS Exchange Format (*.gpx)
is: GPS samskiptasnið (*.gpx)

[ctx: @title:window]
en: Select GPX File to Load
is: Veldu GPX-skrá til að hlaða inn

en: Time Zone:
is: Tímabelti:

en: Sets the time zone of the camera during picture shooting, so that the time stamps of the GPS can be converted to match the local time
is: Stillir tímabelti myndavélar á meðan myndataka fór fram, svo að hægt sé að breyta tímamerki GPS hnita til að samsvara staðartíma

en: Track Width:
is: Breidd ferils:

en: Track Color:
is: Litur ferils:

en: Opacity (%):
is: Ógegnsæi (%):

en: Track Altitude:
is: Hæð ferils:

en: <p>Specifies how the points are displayed<dl><dt>clamp to ground (default)</dt><dd>Indicates to ignore an altitude specification</dd><dt>relative to ground</dt><dd>Sets the altitude of the element relative to the actual ground elevation of a particular location.</dd><dt>absolute</dt><dd>Sets the altitude of the coordinate relative to sea level, regardless of the actual elevation of the terrain beneath the element.</dd></dl></p>
is: <p>Tiltekur hvernig punktar eru sýndir<dl><dt>límt við jörð (sjálfgefið)</dt><dd>Hunsar aðrar hæðarupplýsingar</dd><dt>miðað við jörð</dt><dd>Setur hæð hlutar miðað við raunverulega hæð jarðar á tilteknum stað.</dd><dt>algilt</dt><dd>Setur hæð hlutar miðað við sjávarmál, hver svo sem hæð jarðar er á þeim stað.</dd></dl></p>

en: Generate KML file
is: Búa til KML-skrá

en: 1 image snapped to '%2' | %1 images snapped to '%2'
is[0]: 1 mynd small á '%2'
is[1]: %1 myndir smullu á '%2'

[ctx: Start the search]
en: Search
is: Leita

en: Clear the search results.
is: Hreinsa leitarniðurstöður.

en: Keep the results of old searches when doing a new search.
is: Halda eldri leitarniðurstöðum þegar leitað er aftur.

en: Toggle the visibility of the search results on the map.
is: Víxla sýnileika leitarniðurstaðna á landakortinu.

en: Copy coordinates
is: Afrita staðsetningarhnit

en: Move selected images to this position
is: Færa valdar myndir á þennan stað

en: Remove from results list
is: Fjarlægja úr niðurstöðulistanum

en: Select which service you would like to use.
is: Veldu hvaða þjónustu þú vilt nota.

en: Bookmarks
is: Bókmerki

[ctx: @title:window]
en: Search Failed
is: Leit mistókst

en: Your search failed:
    %1
is: Leitin mistókst:
    %1

en: 1 image moved to '%2' | %1 images moved to '%2'
is[0]: 1 mynd færð í '%2'
is[1]: %1 myndir færðar í '%2'

[ctx: @title:window]
en: Metadata Editor
is: Breytingaritill lýsigagna

[ctx: @action: button]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @action: button]
en: Previous
is: Fyrra

[ctx: @item]
en: Edit EXIF
is: Breyta EXIF

[ctx: @item]
en: Edit IPTC
is: Breyta IPTC

[ctx: @item]
en: Edit XMP
is: Breyta XMP

[ctx: @title:window]
en: %1 (%2/%3) - Edit Metadata
is: %1 (%2/%3) - Breyta lýsigögnum

en: Add a new value to the list
is: Bæta nýju gildi á listann

en: Remove the current selected value from the list
is: Fjarlægja valið gildi af listanum

en: Replace the current selected value from the list
is: Skipta út völdu gildi á listanum

en:  This field is limited to:
is:  Þessi reitur er takmarkaður við:

en: <p>1 character.</p> | <p>%1 characters.</p>
is[0]: <p>1 staf.</p>
is[1]: <p>%1 stafi.</p>

en: %1 character left | %1 characters left
is[0]: %1 stafur eftir
is[1]: %1 stafir eftir

en: Attribute:
is: Eigindi:

en: Select here the editorial attribute of content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega lýsingu á eiginleikum efnisins.

[ctx: Content type]
en: Current
is: Efst á baugi

[ctx: Content type]
en: Analysis
is: Greiningar

[ctx: Content type]
en: Archive material
is: Safnaefni

[ctx: Content type]
en: Background
is: Bakgrunnur

[ctx: Content type]
en: Feature
is: Sérkenni

[ctx: Content type]
en: Forecast
is: Spár

[ctx: Content type]
en: History
is: Sagnfræði

[ctx: Content type]
en: Obituary
is: Minningargreinar

[ctx: Content type]
en: Opinion
is: Skoðanir

[ctx: Content type]
en: Polls & Surveys
is: Kannanir & rannsóknir

[ctx: Content type]
en: Profile
is: Mannlýsingar

[ctx: Content type]
en: Results Listings & Table
is: Úrslit & töflur

[ctx: Content type]
en: Side bar & Supporting information
is: Hliðardálkar & stuðningstextar

[ctx: Content type]
en: Summary
is: Yfirlit

[ctx: Content type]
en: Transcript & Verbatim
is: Handrit & frumheimildir

[ctx: Content type]
en: Interview
is: Viðtöl

[ctx: Content type]
en: From the Scene
is: Vettvangsrannsóknir

[ctx: Content type]
en: Retrospective
is: Endurskoðun

[ctx: Content type]
en: Statistics
is: Tölfræði

[ctx: Content type]
en: Update
is: Uppfærslur

[ctx: Content type]
en: Wrap-up
is: Samantektir

[ctx: Content type]
en: Press Release
is: Fréttatilkynningar

en: Set here the editorial attribute description of content.
is: Settu hér ritstjórnarlega lýsingu á eiginleikum efnisins.

en:  This field is limited to
is:  Þessi reitur er takmarkaður við

en: %1 character. | %1 characters.
is[0]: %1 staf.
is[1]: %1 stafi.

en: Set here the editorial description
is: Settu hér ritstjórnarlega lýsingu

en: Brightness (APEX):
is: Birtustig (APEX):

en: Set here the brightness adjustment value in APEX unit used by camera to take the picture.
is: Settu hér inn gildi birtustigsaðlögunar í APEX einingum sem myndavélin notaði við töku myndarinnar.

en: Gain Control:
is: Styrkstýring:

[ctx: gain control]
en: None
is: Engin

[ctx: gain control]
en: Low gain up
is: Auka lágan styrk

[ctx: gain control]
en: High gain up
is: Auka háan styrk

[ctx: gain control]
en: Low gain down
is: Minnka lágan styrk

[ctx: gain control]
en: High gain down
is: Minnka háan styrk

en: Set here the degree of overall image gain adjustment used by camera to take the picture.
is: Settu hér inn gildi styrkaðlögunar (gain) sem myndavélin notaði við töku myndarinnar.

en: Contrast:
is: Birtuskil:

[ctx: contrast mode]
en: Normal
is: Venuleg

[ctx: contrast mode]
en: Soft
is: Mjúk

[ctx: contrast mode]
en: Hard
is: Skörp

en: Set here the direction of contrast processing applied by the camera to take the picture.
is: Settu hér inn gerð birtuskilaaðlögunar sem myndavélin notaði við töku myndarinnar.

en: Saturation:
is: Mettun:

[ctx: saturation mode]
en: Normal
is: Venjuleg

[ctx: saturation mode]
en: Low
is: Lítil

[ctx: saturation mode]
en: High
is: Mikil

en: Set here the direction of saturation processing applied by the camera to take the picture.
is: Settu hér inn gerð litmettunaraðlögunar sem myndavélin notaði við töku myndarinnar.

en: Sharpness:
is: Skerpa:

[ctx: sharpness mode]
en: Normal
is: Venjuleg

[ctx: sharpness mode]
en: Soft
is: Mjúk

[ctx: sharpness mode]
en: Hard
is: Skörp

en: Set here the direction of sharpness processing applied by the camera to take the picture.
is: Settu hér inn gerð skerpuaðlögunar sem myndavélin notaði við töku myndarinnar.

en: Custom rendered:
is: Sérsniðin myndgerð:

en: Normal process
is: Venjulegt ferli

en: Custom process
is: Sérsniðið ferli

en: Set here the use of special processing on image data, such as rendering geared to output.
is: Settu hér inn notkun á sérstökum ferlum við myndvinnslu, svo sem myndgerð fyrir sérstaka útkomu.

[ctx: name of the document this image has been scanned from]
en: Name (*):
is: Heiti (*):

en: Set here the original document name.
is: Settu hér inn upphaflegt heiti skjalsins.

en: Enter the name of the document from which this image was been scanned. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn heiti skjalsins sem notað var við skönnun myndarinnar. Þessi reitur takmarkast við notkun ASCII stafatöflunnar.

[ctx: image description]
en: Description (*):
is: Lýsing (*):

en: Set here the image description.
is: Settu inn lýsingu á myndinni.

en: Enter the image description. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn lýsingu á myndinni. Þessi reitur takmarkast við notkun ASCII stafatöflunnar.

en: Artist (*):
is: Listamaður/Höfundur (*):

en: Set here the author's name.
is: Settu hér nafnið á höfundinum.

en: Enter the image author's name separated by semi-colons. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn nöfn höfunda myndarinnar, aðskilin með semíkommu. Þessi reitur takmarkast við ASCII-stafatöfluna

en: Copyright (*):
is: Höfundarréttur (*):

en: Set here the copyright owner.
is: Settu hér inn eiganda höfundarréttar.

en: Enter the copyright owner of the image. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn nafn á eiganda höfundarréttar myndarinnar. Þessi reitur takmarkast við notkun ASCII stafatöflunnar.

[ctx: image caption]
en: Caption:
is: Skýringatexti:

en: Set here the image's caption.
is: Settu hér inn skýringartexta við myndina.

en: Enter the image's caption. This field is not limited. UTF8 encoding will be used to save the text.
is: Settu hér inn skýringartexta myndarinnar. Þessi reitur er ekki takmarkaður. UTF-8 stafataflan verður notuð til að vista textann.

en: Sync JFIF Comment section
is: Samræma athugasemdir notenda í JFIF

en: Sync XMP caption
is: Samræma XMP skýringatexta

en: Sync IPTC caption (warning: limited to 2000 characters)
is: Samræma IPTC merkingu (ATH: takmarkað við 2000 stafi)

en: <b>Note:</b> <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/EXIF'>Exif</a></b> text tags marked by (*) only support printable <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Ascii'>ASCII</a></b> characters.
is: <b>Athugaðu:</b> <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/EXIF'>EXIF</a></b> textareitir sem merktir eru (*) styðja einungis prentanlega <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Ascii'>ASCII</a></b> stafasettið.

en: Creation date and time
is: Upprunaleg dags- og tímasetning myndatöku

en: Creation sub-second
is: Tökuskúndubrot

en: Sync XMP creation date
is: Samstilla XMP tökudagsetningu

en: Sync IPTC creation date
is: Samstilla IPTC tökudagsetningu

en: Set creation date to today
is: Setja tökudagsetninguna í dag

en: Set here the date and time of image creation. In this standard it is the date and time the file was changed.
is: p>Settu hér inn dagsetningu og tíma þegar myndin var búin til. Í þessu samhengi er það þegar skránni var síðast breytt.

en: Set here the fractions of seconds for the date and time of image creation.
is: Settu hér sekúndubrot tímans þegar myndin var gerð.

en: Original date and time
is: Upphafleg dags- og tímasetning

en: Original sub-second
is: Upphaflegt skúndubrot

en: Set original date to today
is: Setja upphaflegu dagsetninguna í dag

en: Set here the date and time when the original image data was generated. For a digital still camera the date and time the picture was taken are recorded.
is: Settu hér inn dagsetningu og tíma þegar upphaflegu myndgögnin voru búin til. Í þessu samhengi er það þegar myndin var tekin (á myndavél).

en: Set here the fractions of seconds for the date and time when the original image data was generated.
is: Settu hér sekúndubrot tímans þegar upprunalegu myndgögnin voru gerð.

en: Digitization date and time
is: Vistunar dags- og tímasetning

en: Digitization sub-second
is: Vistunarskúndubrot

en: Set digitization date to today
is: Setja vistunardagsetninguna í dag

en: Set here the date and time when the image was stored as digital data. If, for example, an image was captured by a digital still camera and at the same time the file was recorded, then Original and Digitization date and time will have the same contents.
is: p>Settu hér inn dagsetningu og tíma þegar myndgögnin voru sett á stafrænt form. Í þessu samhengi er það þegar myndin var vistuð á minniskort; venjulega eru upphaflegu- og stafrænu- dagsetningarnar þær sömu hafi myndin verið tekin með stafrænni (kyrr-)myndavél.

en: Set here the fractions of seconds for the date and time when the image was stored as digital data.
is: Settu hér sekúndubrot tímans þegar upprunalegu myndgögnin voru sett á stafrænt form.

en: Device manufacturer (*):
is: Framleiðandi tækis (*):

en: Set here the manufacturer name
is: Settu hér nafnið á framleiðandanum

en: Set here the manufacturer of image input equipment used to take the picture. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn framleiðanda tækisins sem var notað við töku myndarinnar. Þessi reitur takmarkast við notkun ASCII stafatöflunnar.

en: Device model (*):
is: Gerð tækis (*):

en: Set here the model name
is: Settu hér inn heiti myndavélartegundar.

en: Set here the model of image input equipment used to take the picture. This field is limited to ASCII characters.
is: Settu hér inn gerð tækisins sem var notað við töku myndarinnar. Þessi reitur takmarkast við notkun ASCII stafatöflunnar.

en: Device type:
is: Tegund tækis:

en: Film scanner
is: Filmuskanni

en: Reflection print scanner
is: Ljósendurkastsskanni

en: Digital still camera
is: Stafræn ljósmyndavél

en: Select here the image input equipment type used to take the picture.
is: Veldu hér inn gerð tækisins sem var notað við töku myndarinnar.

en: <b>Warning:</b> Exif<b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Exchangeable_image_file_format#MakerNote_data'>Makernotes</a></b> can be unreadable if you set wrong device manufacturer/model description.
is: <b>Aðvörun:</b> EXIF <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Exchangeable_image_file_format#MakerNote_data'>Makernote-upplýsingar</a></b> geta orðið ólesanlegar ef þú setur inn ranga lýsingu á framleiðanda/gerð.

en: Exposure time (seconds):
is: Lýsingartími (sekúndur):

en: Set on this option to set the exposure time of picture, given in seconds.
is: Virkjaðu þetta til að geta stillt lýsingartíma myndarinnar, í sekúndum.

en: Exposure program:
is: Lýsingarforrit:

[ctx: exposure program]
en: Not defined
is: Ekki skilgreint

[ctx: exposure program]
en: Manual
is: Handvirkt

[ctx: exposure program]
en: Auto
is: Sjálfvirkt

[ctx: exposure program]
en: Aperture priority
is: Ljósop í forgang

[ctx: exposure program]
en: Shutter priority
is: Lokhraði í forgang

[ctx: exposure program]
en: Creative program
is: Listrænn hamur

[ctx: exposure program]
en: Action program
is: Hreyfingahamur

[ctx: exposure program]
en: Portrait mode
is: Portetthamur

[ctx: exposure program]
en: Landscape mode
is: Landslagshamur

en: Select here the program used by the camera to set exposure when the picture was taken.
is: Veldu hér lýsingarforrit myndavélarinnar sem notaður var til að stilla lýsingu við töku myndarinnar.

en: Exposure mode:
is: Lýsingarhamur:

[ctx: exposure mode]
en: Auto
is: Sjálfvirkt

[ctx: exposure mode]
en: Manual
is: Handvirkt

[ctx: exposure mode]
en: Auto bracket
is: Sjálfvirk mislýsing (auto bracket)

en: Select here the mode used by the camera to set exposure when the picture was taken. In auto-bracketing mode, the camera shoots a series of frames of the same scene at different exposure settings.
is: p>Settu hér hvaða lýsingarham (exposure mode) myndavélin var stillt á við töku myndarinnar. Í sjálfvirkum mislýsingarham (auto bracket) tekur myndavél nokkra ramma í röð, en með mismunandi lýsingarstillingum.

en: Exposure bias (APEX):
is: Lýsingarskekking (APEX):

en: Set here the exposure bias value (in APEX units) used by camera to take the picture.
is: Veldu hér lýsingarskekkingu (í APEX einingum) myndavélarinnar sem notuð var við töku myndarinnar.

en: Metering mode:
is: Mælihamur:

[ctx: metering mode]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: metering mode]
en: Average
is: Meðaltal

[ctx: metering mode]
en: Center weighted average
is: Miðjað vegið meðaltal

[ctx: metering mode]
en: Spot
is: Punkt

[ctx: metering mode]
en: Multi-spot
is: Fjölpunkta

[ctx: metering mode]
en: Multi-segment
is: Fjölbila

[ctx: metering mode]
en: Partial
is: Að hluta

[ctx: metering mode]
en: Other
is: Annað

en: Select here the metering mode used by the camera to set exposure when the picture was taken.
is: Veldu hér mæliham (program) myndavélarinnar sem notaður var til að stilla lýsingu við töku myndarinnar.

en: Sensitivity (ISO):
is: Ljósnæmni (ISO):

en: Select here the ISO Speed of the camera which took the picture.
is: Veldu hér ISO-hraða myndavélarinnar sem notaður var við töku myndarinnar.

en: Sensing method:
is: Skynjarastilling:

en: Not defined
is: Ekki skilgreint

en: One-chip color area
is: Einnar-myndflögu svæði í lit

en: Two-chip color area
is: Tveggja-myndflaga svæði í lit

en: Three-chip color area
is: Þriggja-myndflaga svæði í lit

en: Color sequential area
is: Runubundið svæði í lit

en: Trilinear sensor
is: Þrílínulegur skynjari

en: Color sequential linear
is: Runubundið línulegt í lit

en: Select here the image sensor type used by the camera to take the picture.
is: Veldu hér gerð myndflögu myndavélarinnar sem notuð var við töku myndarinnar.

[ctx: @option]
en: Scene capture type:
is: Ljósmyndunaraðstæður:

[ctx: @item: scene type]
en: Standard
is: Staðlað

[ctx: @item: scene type]
en: Landscape
is: Lárétt

[ctx: @item: scene type]
en: Portrait
is: Lóðrétt

[ctx: @item: scene type]
en: Night scene
is: Nætursýn

[ctx: @info]
en: Select here the type of scene used by the camera to take the picture.
is: Veldu hér senustillingu (scene) myndavélarinnar sem notuð var við töku myndarinnar.

[ctx: @option]
en: Subject distance type:
is: Fjarlægð myndefnis:

[ctx: @item: subject distance]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @item: subject distance]
en: Macro
is: Makró

[ctx: @item: subject distance]
en: Close view
is: Nærmynd

[ctx: @item: subject distance]
en: Distant view
is: Fjarmynd

[ctx: @info]
en: Select here the type of distance between the subject and the image input equipment.
is: Veldu hér fjarlægð milli linsu og viðfangsefnis við töku myndarinnar.

[ctx: @item: image caption]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @item: date properties]
en: Date & Time
is: Dagur og tími

[ctx: @item: lens properties]
en: Lens
is: Linsa

[ctx: @item: device properties]
en: Device
is: Tæki

[ctx: @item; light properties]
en: Light
is: Ljós

[ctx: @item: picture adjustments]
en: Adjustments
is: Myndstillingar

[ctx: @title]
en: Caption Information
is: Upplýsingar varðandi skýringartexta

[ctx: @title]
en: Record technical descriptions
is: Skráning tæknilegra upplýsinga

[ctx: @title]
en: Date and Time Information
is: Upplýsingar um dagsetningar og tíma

[ctx: @title]
en: Record camera time-stamp properties
is: Skráning upplýsinga um tímamerki myndavélarinnar

[ctx: @title]
en: Lens Settings
is: Stillingar linsu

[ctx: @title]
en: Record lens details used with camera
is: Skráning á nánari upplýsingum linsunnar sem myndavélin notar

[ctx: @title]
en: Capture Device Settings
is: Stillingar tökutækis

[ctx: @title]
en: Record shot conditions used by camera
is: Skáning upplýsinga um aðstæður á tökustað

[ctx: @title]
en: Light Source Information
is: Upplýsingar um ljósgjafa

[ctx: @title]
en: Record ambient condition captured by camera
is: Skáning upplýsinga um umhverfisaðstæður sem tengjast myndatökunni

[ctx: @title]
en: Pictures Adjustments
is: Lagfæringar mynda

[ctx: @title]
en: Record technical details used by camera
is: Skráning á tæknilegum upplýsingum sem myndavélin notar

en: Focal length (mm):
is: Brennivídd (mm):

en: Set here the lens focal length in millimeters used by camera to take the picture.
is: Settu hér þá brennivídd linsu í millímetrum sem notuð var við töku myndarinnar.

en: Focal length in 35mm film (mm):
is: Brennivídd miðað við 35mm filmu (mm):

en: Set here equivalent focal length assuming a 35mm film camera, in mm. A value of 0 means the focal length is unknown.
is: Settu hér jafngilda brennivídd linsu miðað við 35mm filmuvél, í millímetrum. Gildið 0 þýðir að brennivíddin er óþekkt.

en: Digital zoom ratio:
is: Stafrænt aðdráttarhlutfall:

en: Set here the digital zoom ratio used by camera to take the picture.
is: Settu hér það stafræna aðdráttarhlutfall sem notað var við töku myndarinnar.

en: Lens aperture (f-number):
is: Ljósop linsu (f-tala):

en: Select here the lens aperture used by camera to take the picture.
is: Settu hér það ljósop linsu sem notað var við töku myndarinnar.

en: Max. lens aperture (f-number):
is: Hámarksljósop linsu (lægst f-tala):

en: Select here the smallest aperture of the lens used by camera to take the picture.
is: Settu hér minnsta ljósop linsu sem notað var við töku myndarinnar.

en: No flash
is: Ekkert leifturljós

en: Fired
is: Hleypti af

en: Fired, no strobe return light
is: Hleypti af, ekki endurkast af leiftri

en: Fired, strobe return light
is: Hleypti af, endurkast af leiftri

en: Yes, compulsory
is: Já, skylda

en: Yes, compulsory, no return light
is: Já, skylda, ekkert ljósendurkast

en: Yes, compulsory, return light
is: Já, skylda, ljósendurkast

en: No, compulsory
is: Nei, skylda

en: No, auto
is: Nei, sjálfvirkt

en: Yes, auto
is: Já, sjálfvirkt

en: Yes, auto, no return light
is: Já, sjálfvirkt, ekkert ljósendurkast

en: Yes, auto, return light
is: Já, sjálfvirkt, ljósendurkast

en: No flash function
is: Engin stilling á leifturljósi

en: Yes, red-eye
is: Já, rauð augu

en: Yes, red-eye, no return light
is: Já, rauð augu, ekkert ljósendurkast

en: Yes, red-eye, return light
is: Já, rauð augu, ljósendurkast

en: Yes, compulsory, red-eye
is: Já, skylda, rauð augu

en: Yes, compulsory, red-eye, no return light
is: Já, skylda, rauð augu, ekkert ljósendurkast

en: Yes, compulsory, red-eye, return light
is: Já, skylda, rauð augu, ljósendurkast

en: Yes, auto, red-eye
is: Já, sjálfvirkt, rauð augu

en: Yes, auto, red-eye, no return light
is: Já, sjálfvirkt, rauð augu, ekkert ljósendurkast

en: Yes, auto, red-eye, return light
is: Já, sjálfvirkt, rauð augu, ljósendurkast

en: Light source:
is: Ljósgjafi:

[ctx: light source]
en: Unknown
is: Óþekktur

[ctx: light source]
en: Daylight
is: Dagsbirta

[ctx: light source]
en: Fluorescent
is: Flúrperulýsing

[ctx: light source]
en: Tungsten (incandescent light)
is: Tungsten (glóðarpera)

[ctx: light source]
en: Flash
is: Leifturljós

[ctx: light source]
en: Fine weather
is: Heiður himinn

[ctx: light source]
en: Cloudy weather
is: Skýjað

[ctx: light source]
en: Shade
is: Skuggsýnt

[ctx: light source]
en: Daylight fluorescent (D 5700 - 7100K)
is: Dagsljóss flúrperulýsing (D 5700 - 7100K)

[ctx: light source]
en: Day white fluorescent (N 4600 - 5400K)
is: Dagsbirtuhvít flúrperulýsing (N 4600 - 5400K)

[ctx: light source]
en: Cool white fluorescent (W 3900 - 4500K)
is: Köld flúrperulýsing (W 3900 - 4500K)

[ctx: light source]
en: White fluorescent (WW 3200 - 3700K)
is: Hvít flúrperulýsing (WW 3200 - 3700K)

[ctx: light source]
en: Standard light A
is: Staðlað ljós A

[ctx: light source]
en: Standard light B
is: Staðlað ljós B

[ctx: light source]
en: Standard light C
is: Staðlað ljós C

[ctx: light source]
en: ISO studio tungsten
is: ISO stúdió tungsten

[ctx: light source]
en: Other light source
is: Annar ljósgjafi

en: Select here the kind of light source used to take the picture.
is: Veldu hér gerð ljósgjafa sem notuaður var við töku myndarinnar.

en: Flash mode:
is: Leifturljóshamur:

en: Select here the flash program mode used by the camera to take the picture.
is: Veldu hér leifturljósham myndavélarinnar sem notaður var við töku myndarinnar.

en: Flash energy (BCPS):
is: Orka leifturljóss (BCPS):

en: Set here the flash energy used to take the picture in BCPS units. Beam Candle Power Seconds is the measure of effective intensity of a light source when it is focused into a beam by a reflector or lens. This value is the effective intensity for a period of one second.
is: p>Stilltu hér á hvaða styrk leifturljósið var stillt á við töku myndarinnar, í BCPS einingum. Beam Candle Power Seconds (BCPS) er aðferð til að mæla styrk ljósgjafa þegar ljósinu frá honum er safnað í geisla með spegli eða linsu. Þetta gildi samsvarar virku ljósmagni í eina sekúndu.

en: White balance:
is: Hvítvægi:

[ctx: @item: white balance]
en: Auto
is: Sjálfvirkt

[ctx: @item: white balance]
en: Manual
is: Handvirkt

[ctx: @info]
en: Select here the white balance mode set by the camera when the picture was taken.
is: Veldu hér hvítvægisham (white balance) myndavélarinnar sem stilltur var við töku myndarinnar.

en: Identify subject of content (3 chars max):
is: Gefðu efnisauðkenni (mest 3 stafir):

en: Set here the category ID
is: Settu hér inn auðkenni flokksins.

en: Set here the category of content. This field is limited to 3 characters.
is: Settu inn flokkun efnisins. Þessi reitur takmarkast við 3 stafi.

en: Supplemental categories:
is: Aukaflokkun:

en: Set here the extra category
is: Settu hér inn aukaflokkinn.

en: Enter here a new supplemental category of content. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér nýja aukaflokka fyrir efnið. Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

en: &Add
is: Bæt&a við

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Replace
is: &Skipta út

en: <b>Note: <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/IPTC_Information_Interchange_Model'>IPTC</a> text tags are limited string sizes. Use contextual help for details. Consider to use <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Extensible_Metadata_Platform'>XMP</a> instead.</b>
is: <b>Athugaðu: <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/IPTC_Information_Interchange_Model'>IPTC</a></b> textamerki eru takmörkuð í lengd. Íhugaðu að nota frekar<a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Extensible_Metadata_Platform'>XMP</a>.</b>

en: Headline:
is: Fyrirsögn:

en: Set here the content synopsis
is: Settu hér inn samantekt úr efninu.

en: Enter here the content synopsis. This field is limited to 256 characters.
is: Settu hér heiti á samantektinni. Þessi reitur er takmarkaður við 256 stafi.

[ctx: content description]
en: Caption:
is: Skýringatexti:

en: Sync Exif Comment
is: Samræma EXIF-athugasemd

en: Set here the content description
is: Settu hér inn lýsingu á efninu.

en: Enter the content description. This field is limited to 2000 characters.
is: Settu hér efnislýsingu. Þessi reitur er takmarkaður við 2000 stafi.

en: Caption Writer:
is: Höfundur skýringatexta:

en: Enter the name of the caption author.
is: Settu hér nafn höfundar skýringartexta.

en: Copyright:
is: Höfundarréttur:

en: Set here the copyright notice.
is: Settu hér inn nauðsynleg skilaboð um höfundarrétt.

en: Set here the necessary copyright notice. This field is limited to 128 characters.
is: Settu hér nauðsynlegar höfundarréttartilkynningar. Þessi reitur er takmarkaður við 128 stafi.

en: Byline:
is: Nafn í aukalínu:

en: Set here the name of content creator.
is: Settu hér nafn á höfundi efnis.

en: Byline Title:
is: Titill í aukalínu:

en: Set here the title of content creator.
is: Settu hér titil á höfundi efnis.

en: Credit:
is: Þakkir fá:

en: Set here the content provider.
is: Settu hér inn útveganda efnisins.

en: Set here the content provider. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér nöfn á heimildarmönnum/efnisveitu. Þessi reitur er takmarkaður við 32 stafi.

[ctx: original owner of content]
en: Source:
is: Uppruni:

en: Set here the content owner.
is: Settu hér inn eiganda efnisins.

en: Set here the original owner of content. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér heiti á upprunalegum eiganda efnis. Þessi reitur er takmarkaður við 32 stafi.

en: Contact:
is: Tengiliður:

en: Set here the person or organization to contact.
is: Settu hér nöfn á persónum eða hópum sem hafa má samband við.

[ctx: @item: iptc]
en: Content
is: Efni

[ctx: @item: iptc]
en: Origin
is: Uppruni

[ctx: @item: iptc]
en: Credits
is: Framlög

[ctx: @item: iptc]
en: Subjects
is: Viðfangsefni

[ctx: @item: iptc]
en: Keywords
is: Stikkorð

[ctx: @item: iptc]
en: Categories
is: Flokkar

[ctx: @item: iptc]
en: Status
is: Staða

[ctx: @item: iptc]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @item: iptc]
en: Envelope
is: Umslag

[ctx: @title]
en: Content Information
is: Upplýsingar um efni

[ctx: @title]
en: Describe the visual content of the item
is: Lýstu myndrænu innihaldi myndarinnar

[ctx: @title]
en: Origin Information
is: Upplýsingar um uppruna

[ctx: @title]
en: Formal descriptive information about the item
is: Formleg lýsing á myndinni/atriðinu

[ctx: @title]
en: Credit Information
is: Upplýsingar um framlög

[ctx: @title]
en: Record copyright information about the item
is: Notaðu þennan flipa til að skrá upplýsingar um höfundarrétt á myndinni

[ctx: @title]
en: Subject Information
is: Upplýsingar um viðfangsefni

[ctx: @title]
en: Record subject information about the item
is: Skráning upplýsinga um viðfangsefni sem tengjast myndinni

[ctx: @title]
en: Keyword Information
is: Upplýsingar um stikkorð

[ctx: @title]
en: Record keywords relevant to the item
is: Skráning stikkorða sem tengjast myndinni

[ctx: @title]
en: Category Information
is: Upplýsingar um flokk

[ctx: @title]
en: Record categories relevant to the item
is: Skráning flokka sem tengjast myndinni

[ctx: @title]
en: Status Information
is: Upplýsingar um stöðu

[ctx: @title]
en: Record workflow information
is: Skráning á upplýsingum um vinnuferli

[ctx: @title]
en: Status Properties
is: Eiginleikar stöðu

[ctx: @title]
en: Record workflow properties
is: Skráning á eiginleikum vinnuferlis

[ctx: @title]
en: Envelope Information
is: Upplýsingar á umslagi

[ctx: @title]
en: Record editorial details
is: Skráning nánari ritsjórnarlegra upplýsinga

en: No ObjectData
is: Ekkert ObjectData

en: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (version 1)
is: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (útgáfa 1)

en: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (version 2)
is: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (útgáfa 2)

en: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (version 3)
is: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (útgáfa 3)

en: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (version 4)
is: IPTC-NAA Digital Newsphoto Parameter Record (útgáfa 4)

en: Tagged Image File Format (version 5.0)
is: Tagged Image File Format (útgáfa 5.0)

en: Tagged Image File Format (version 6.0)
is: Tagged Image File Format (útgáfa 6.0)

en: Microsoft Bit Mapped Graphics File [*.BMP]
is: Microsoft bitamynd [*.BMP]

en: Digital Audio File [*.WAV]
is: Stafræn hljóðskrá [*.WAV]

en: PC DOS/Windows Executable Files [*.COM][*.EXE]
is: PC DOS/Windows keyrsluskrár [*.COM][*.EXE]

en: Compressed Binary File [*.ZIP]
is: Þjöppuð tvíundarskrá [*.ZIP]

en: Audio Interchange File Format AIFF
is: Audio Interchange File Format hljóðskrá AIFF

en: Freehand (version 3.1)
is: Freehand (útgáfa 3.1)

en: Freehand (version 4.0)
is: Freehand (útgáfa 4.0)

en: Freehand (version 5.0)
is: Freehand (útgáfa 5.0)

en: Freehand (version 5.5)
is: Freehand (útgáfa 5.5)

en: Hypertext Markup Language "HTML"
is: Hypertext Markup Language "HTML" vefsíða

en: Portable Document File [*.PDF] Adobe
is: Portable Document File [*.PDF] Adobe prentskrá

en: Tidningarnas Telegrambyra NITF version (TTNITF DTD)
is: Tidningarnas Telegrambyra NITF útgáfa (TTNITF DTD)

en: Ritzaus Bureau NITF version (RBNITF DTD)
is: Ritzaus Bureau NITF útgáfa (RBNITF DTD)

en: Destination:
is: Áfangastaður:

en: Set here the envelope destination
is: Settu hér ákvörðunarstað umslagsins

en: Enter the envelope destination. This field is limited to 1024 characters.
is: Settu hér inn áfangastað umslagsins. Þessi reitur takmarkast við 1024 stafi.

en: Set here the Unique Name of Object identifier
is: Settu hér UNO-auðkenni (Unique Name of Object)

en: Set here the Unique Name of Object identifier. This field is limited to 80 characters.
is: Settu hér UNO-auðkenni (Unique Name of Object). Þessi reitur er takmarkaður við 80 stafi

en: Product ID:
is: Vöruauðkenni:

en: Set here the product identifier
is: Settu hér auðkenni vörunnar

en: Set here the product identifier. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér auðkenni vörunnar. Þessi reitur er takmarkaður við 32 stafi.

en: Service ID:
is: Þjónustuauðkenni:

en: Set here the service identifier
is: Settu hér inn auðkenni þjónustunnar

en: Set here the service identifier. This field is limited to 10 characters.
is: Settu hér auðkenni þjónustunnar. Þessi reitur er takmarkaður við 10 stafi.

en: Envelope ID:
is: Umslagsauðkenni:

en: Set here the envelope identifier
is: Settu hér auðkenni umslagsins

en: Set here the envelope identifier. This field is limited to 8 characters.
is: Settu hér auðkenni umslagsins. Þessi reitur er takmarkaður við 8 stafi.

en: Priority:
is: Forgangur:

[ctx: priority for the envelope]
en: 0: None
is: 0: Ekkert

[ctx: priority for the envelope]
en: 1: High
is: 1: Hár

[ctx: priority for the envelope]
en: 5: Normal
is: 5: Meðal

[ctx: priority for the envelope]
en: 8: Low
is: 8: Lágur

[ctx: editorial urgency of content]
en: 9: User-defined
is: 9: Skilgreint af notanda

en: Select here the envelope priority.
is: Veldu hér forgang umslags.

en: Format:
is: Snið:

en: Select here envelope file format.
is: Veldu hér skráasnið umslags.

en: Sent date:
is: Sendingardagsetning:

en: Sent time:
is: Sendingartími:

en: Set envelope sent date to today
is: Setja sendingardagsetninguna í dag

en: Set here the date when the service sent the material.
is: Settu hér daginn þegar þjónustan sendi efnið.

en: Set here the time when the service sent the material.
is: Settu hér tímann þegar þjónustan sendi efnið.

en: Set here the time zone when the service sent the material.
is: Settu hér tímabeltið þaðan sem þjónustan sendi efnið.

en: Use information retrieval words:
is: Nota auðkennisorð til upplýsingaleitar:

en: Set here a keyword
is: Settu hér inn stikkorð

en: Enter here a new keyword. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér nýtt stikkorð. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Digitization date
is: Sett á stafrænt form þann

en: Digitization time
is: Sett á stafrænt form klukkan

en: Set here the creation date of digital representation.
is: Settu hér upprunadagsetninguna, þegar stafræna útgáfan varð til.

en: Set here the creation time of digital representation.
is: Settu hér tökutímann, þegar stafræna útgáfan varð til.

en: Set here the time zone of digital representation.
is: Settu hér tímabeltið, þar sem stafræna útgáfan varð til.

en: Creation date
is: Búið til þann

en: Creation time
is: Búið til klukkan

en: Sync Exif creation date
is: Samstilla EXIF upprunadagsetningu

en: Set here the creation date of intellectual content.
is: Settu hér upprunadagsetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the creation time of intellectual content.
is: Settu hér upprunatímasetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the time zone of intellectual content.
is: Settu hér tímabeltið fyrir hugverkið.

en: Set here the full country name referenced by the content.
is: Settu hér fullt nafn lands sem umfjöllunarefnið varðar.

en: City:
is: Borg/Staður:

en: Set here the city of the content
is: Settu hér inn borg tengda efninu

en: Set here the city of content origin. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér nafn borgar sem efnið kemur frá. Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

en: Sublocation:
is: Nákvæm staðsetning:

en: Set here the content location
is: Settu hér inn staðsetningu efnisins

en: Set here the content location within city. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér stað innan borgar sem efnið kemur frá. Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

en: State/Province:
is: Ríki/Hérað

en: Set here the Province or State of the content
is: Settu inn hérað eða fylki þaðan sem efnið er upprunnið

en: Set here the Province or State of content origin. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér fylki eða ríki sem efnið kemur frá. Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

en: Country:
is: Land:

en: Select here country name of content origin.
is: Veldu hér landið sem efnið er upprunalega frá.

en: Release date
is: Útgáfudagur

en: Release time
is: Útgáfutími

en: Set release date to today
is: Setja útgáfudagsetninguna í dag

en: Set here the earliest intended usable date of intellectual content.
is: Settu hér fyrstu áætluðu notkunardagsetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the earliest intended usable time of intellectual content.
is: Settu hér fyrstu áætluðu notkunartímasetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the earliest intended usable time zone of intellectual content.
is: Settu hér fyrsta áætlaða nothæfa tímabelti fyrir hugverkið.

en: Expiration date
is: Gildir til dags

en: Expiration time
is: Gildir til klukkan

en: Set expiration date to today
is: Setja lokadagsetninguna í dag

en: Set here the latest intended usable date of intellectual content.
is: Settu hér síðustu áætluðu notkunardagsetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the latest intended usable time of intellectual content.
is: Settu hér síðustu áætluðu notkunartímasetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the latest intended usable time zone of intellectual content.
is: Settu hér síðasta áætlaða nothæfa tímabelti fyrir hugverkið.

en: Language:
is: Tungumál:

en: Select here the language of content.
is: Veldu hér tungumál efnisins.

[ctx: editorial urgency of content]
en: 0: None
is: 0: Ekkert

[ctx: editorial urgency of content]
en: 1: High
is: 1: Hár

[ctx: editorial urgency of content]
en: 5: Normal
is: 5: Meðal

[ctx: editorial urgency of content]
en: 8: Low
is: 8: Lágur

en: Select here the editorial urgency of content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega forgangsröðun efnis.

en: Cycle:
is: Vinnsla:

[ctx: @item: object cycle]
en: Morning
is: Morgunn

[ctx: @item: object cycle]
en: Afternoon
is: Eftirmiðdagur

[ctx: @item: object cycle]
en: Evening
is: Kvöld

[ctx: @info]
en: Select here the editorial cycle of content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega notkun efnis.

en: Set here the content type
is: Settu hér inn tegund efnisins

en: News
is: Fréttir

en: Data
is: Gögn

en: Advisory
is: Ráðgjöf

en: Select here the editorial type of content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega tegund fyrir efnið.

en: Set here the editorial type description of content. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér ritstjórnarlega lýsingu á eiginleikum efnisins. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Reference:
is: Tilvísun:

en: Set here the content reference
is: Settu hér inn tilvísun efnisins.

en: Set here the original content transmission reference. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér staðsetningu upprunalegrar útsendingar efnisins Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

[ctx: image title]
en: Title:
is: Titill:

en: Set here the content title
is: Settu hér inn titil efnisins

en: Set here the shorthand reference of content. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér stutta tilvísun í efnið. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Edit Status:
is: Staða vinnslu:

en: Set here the content status
is: Settu hér inn stöðu efnisins

en: Set here the title of content status. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér stöðu á vinnslu efnisins. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Job Identifier:
is: Auðkenni verkefnis:

en: Set here the job ID
is: Settu hér inn verkauðkenni

en: Set here the string that identifies content that recurs. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér tilvísun sem auðkennir efni sem er endurtekið. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Special Instructions:
is: Sérstakar leiðbeiningar:

en: Set here the content instructions
is: Settu hér inn leiðbeiningar um meðferð efnisins.

en: Enter the editorial usage instructions. This field is limited to 256 characters.
is: Settu hér ritstjórnarlegar leiðbeiningar um meðferð efnisins. Þessi reitur takmarkast við 256 stafi.

en: Enter here the Informative Provider Reference. I.P.R is a name registered with the IPTC/NAA, identifying the provider that provides an indicator of the content. The default value for the I.P.R is "IPTC" if a standard Reference Code is used. This field is limited to 32 characters.
is: Settu hér inn auðkenni upplýsingaveitanda (Informative Provider Reference). I.P.R er nafn sem skráð er hjá IPTC//NAA, og gefur tilvísun á útgefanda efnisins. Sjálfgefið gildi fyrir I.P.R er "IPTC"" ef staðlaður tílvísanakóði (Reference Code) er notaður. Þessi reitur takmarkast við 32 stafi.

en: Enter here the Subject Reference Number. Provides a numeric code to indicate the Subject Name plus optional Subject Matter and Subject Detail Names in the language of the service. Subject Reference is a number from the range 01000000 to 17999999 and represent a language independent international reference to a Subject. A Subject is identified by its Reference Number and corresponding Names taken from a standard lists given by IPTC/NAA. If a standard reference code is used, these lists are the English language reference versions. This field is limited to 8 digit code.
is: Settu hér inn tilvísunarnúmer á efnisflokk (Subject Reference Number) Þetta er kóðanúmer sem gefur til kynna heiti efnisflokks (Subject Name) auk viðbótarskilgreiningar á umfjöllunarefni og ítarlegri skilgreiningu (Subject Matter og Subject Detail Name) á tungumáli þjónustunnar. Tilvísunarnúmer efnisflokks er tala á bilinu 01000000 til 17999999 og stendur fyrir alþjóðlega flokkun á efni, óháð tungumálum. Hvert efni er auðkennt með tilvísunarnúmeri og eru samsvarandi heiti á viðkomandi tungumáli (ef til eru) tekin úr listum sem gefnir eru út af XMP/NAA. Ef staðlaður tilvísanakóði er notaður, þá eru nöfnin úr þessum listum höfð á ensku. Þessi reitur er takmarkaður við 8 stafa tölu.

en: Enter here the Subject Name. English language is used if you selected a standard IPTC/NAA reference code. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér efnisheiti (Subject Name). Enska er notuð ef þú valdir staðlaðan IPTC/NAA tilvísunarkóða. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Enter here the Subject Matter Name. English language is used if you selected a standard IPTC/NAA reference code. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér heiti viðfangsefnis (Subject Matter Name). Enska er notuð ef þú valdir staðlaðan IPTC/NAA tilvísunarkóða. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

en: Enter here the Subject Detail Name. English language is used if you selected a standard IPTC/NAA reference code. This field is limited to 64 characters.
is: Settu hér ítarlegra efnisheiti (Subject Detail Name). Enska er notuð ef þú valdir staðlaðan IPTC/NAA tilvísunarkóða. Þessi reitur takmarkast við 64 stafi.

[ctx: @title]
en: Metadata Edit
is: Breytingar á lýsigögnum

[ctx: @info]
en: A tool to edit items metadata
is: Verkfæri til að breyta lýsigögnum atriða

[ctx: @info]
en: This tool allows users to changes plenty of metadata from items.
    
    Most common Exif, Iptc, and Xmp tags used in photography are listed for editing with standardized values.
    
    For photo agencies, pre-configured subjects can be used to describe the items contents based on Iptc reference codes.
is: Þetta verkfæri gerir notendum kleift að breyta mörgum lýsigögnum úr atriðum.
    
    Algengustu EXIF-, IPTC- og XMP-merki sem notuð eru í ljósmyndun eru talin upp til vinnslu með stöðluðum gildum.
    
    Ljósmyndaumboðsskrifstofur geta notað forstillt viðfangsefni til að lýsa efni mynda/myndskeiða byggt á IPTC-tilvísanakóðum.

[ctx: @action]
en: Edit Metadata...
is: Breyta lýsigögnum...

en: Enter here a new supplemental category of content.
is: Settu hér inn nýja aukaflokkun efnisins.

en: Set here the content synopsis.
is: Settu hér inn samantekt úr efninu.

[ctx: content description]
en: Captions:
is: Skýringatextar:

en: Set here the content descriptions.
is: Settu hér inn lýsinguar á efninu.

en: Default Language Caption Options
is: Valkostir fyrir sjálfgefið tungumál skýringatexta

en: Set here the name of the caption author.
is: Settu hér inn nafn höfundar skýringartextans.

en: Set here the necessary copyright notice.
is: Settu hér inn nauðsynleg skilaboð um höfundarrétt.

en: Sync Exif Copyright
is: Samræma EXIF-höfundarrétt

en: Right Usage Terms:
is: Notkunarréttindi:

en: Set here the instructions on how a resource can be legally used here.
is: Settu hér inn leiðbeiningar um með hvaða löglegum hætti efnið geti verið notað.

[ctx: @option: name of content creator]
en: Creator:
is: Búið til af:

en: Sync Exif Artist
is: Samstilla EXIF-flytjanda

en: Creator Title:
is: Titill höfundar:

en: Contact
is: Tengiliður

[ctx: contact email address]
en: E-mail:
is: Tölvupóstur:

en: Set here the contact e-mail.
is: Settu hér inn tölvupóstfang tengiliðar.

en: URL:
is: Vefslóð:

en: Set here the contact URL.
is: Settu hér inn vefslóð tengiliðar.

en: Phone:
is: Sími:

en: Set here the contact 'phone number.
is: Settu hér inn símanúmer tengiliðar.

[ctx: Street address]
en: Address:
is: Heimilisfang:

en: Set here the contact address.
is: Settu hér inn heimilisfang tengiliðar.

en: Postal code:
is: Póstnúmer:

en: Set here the contact postal code.
is: Settu hér inn póstnúmer tengiliðar.

en: Set here the contact city.
is: Settu hér inn borg tengiliðar.

en: Set here the contact state/province.
is: Settu hér inn ríki eða fylki tengiliðar.

en: Set here the contact country.
is: Settu hér inn land tengiliðar.

en: Set here the original owner of content.
is: Settu hér inn upphaflegan eiganda efnisins.

[ctx: @item: xmp content]
en: Content
is: Efni

[ctx: @item]
en: Origin
is: Uppruni

[ctx: @item]
en: Credits
is: Framlög

[ctx: @item]
en: Subjects
is: Viðfangsefni

[ctx: @item]
en: Keywords
is: Stikkorð

[ctx: @item]
en: Categories
is: Flokkar

[ctx: @item]
en: Status
is: Staða

[ctx: @item]
en: Properties
is: Eiginleikar

en: Set here a new keyword
is: Settu hér inn nýtt stikkorð

en: Video date
is: Dagsetning myndskeiðs

en: Set video date to today
is: Setja tökudagsetninguna í dag

en: Set here the video date of intellectual content.
is: Settu hér upprunadagsetningu fyrir hugverkið.

en: Set here the content's city of origin.
is: Settu inn borg, þaðan sem efnið er upprunnið.

en: Set here the content's location within the city.
is: Settu inn staðsetningu innan borgar, þaðan sem efnið er upprunnið.

en: Set here the content's Province or State of origin.
is: Settu inn hérað eða fylki, þaðan sem efnið er upprunnið.

[ctx: @item: scene code]
en: Headshot
is: Andlitsmynd

[ctx: @item: scene code]
en: Half-length
is: Hálfur líkami

[ctx: @item: scene code]
en: Full-length
is: Full stærð

[ctx: @item: side view of a person]
en: Profile
is: Á hlið

[ctx: @item: scene code]
en: Rear view
is: Baksýn

[ctx: @item: scene code]
en: Single
is: Stakur

[ctx: @item: scene code]
en: Couple
is: Par

[ctx: @item: scene code]
en: Two
is: Tveir

[ctx: @item: group of people]
en: Group
is: Hópur

[ctx: @item: scene code]
en: General view
is: Almennt sjónarhorn

[ctx: @item: scene code]
en: Panoramic view
is: Víðmynd

[ctx: @item: scene code]
en: Aerial view
is: Loftmynd

[ctx: @item: scene code]
en: Under-water
is: Köfunarmynd

[ctx: @item: scene code]
en: Night scene
is: Nætursýn

[ctx: @item: scene code]
en: Satellite
is: Gervitungl

[ctx: @item: scene code]
en: Exterior view
is: Utanhúss

[ctx: @item: scene code]
en: Interior view
is: Innanhúss

[ctx: @item: scene code]
en: Close-up
is: Nærmynd

[ctx: @item: scene code]
en: Action
is: Hasar

[ctx: @item: scene code]
en: Performing
is: Listflutningur

[ctx: @item: scene code]
en: Posing
is: Uppstillt

[ctx: @item: scene code]
en: Symbolic
is: Táknrænt

[ctx: @item: scene code]
en: Off-beat
is: Óhefðbundið

[ctx: @item: scene code]
en: Movie scene
is: Kvikmyndasena

[ctx: @item: type code]
en: Advisory
is: Ráðgjöf

[ctx: @item: type code]
en: Alert
is: Aðvörun

[ctx: @item: type code]
en: Catalog
is: Efnisskrá

[ctx: @item: type code]
en: Data
is: Gögn

[ctx: @item: type is a document]
en: Document
is: Skjal

[ctx: @item: type code]
en: Maintenance
is: Viðhald

[ctx: @item: type code]
en: News
is: Fréttir

[ctx: @item: type code]
en: News Management Mode
is: Fréttastjórnunarhamur

[ctx: @item: type code]
en: Package
is: Pakki

[ctx: @item: type code]
en: Schema
is: Skema

[ctx: @item: type code]
en: Topic
is: Umfjöllunarefni

[ctx: @item: type code]
en: Topic Set
is: Efnisflokkur

[ctx: @option]
en: Language:
is: Tungumál:

[ctx: @info]
en: Select here the language of content.
is: Veldu hér tungumál efnisins.

[ctx: @option]
en: Priority:
is: Forgangur:

[ctx: @item: editorial urgency of content]
en: 0: None
is: 0: Enginn

[ctx: @item: editorial urgency of content]
en: 1: High
is: 1: Hár

[ctx: @item: editorial urgency of content]
en: 5: Normal
is: 5: Meðal

[ctx: @item: editorial urgency of content]
en: 8: Low
is: 8: Lágur

[ctx: @item: editorial urgency of content]
en: 9: User-defined
is: 9: Skilgreint af notanda

[ctx: @info]
en: @info: Select here the editorial urgency of content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega forgangsröðun efnis.

[ctx: @option]
en: Scene:
is: Sena:

[ctx: @info]
en: Select here the scene type of the content.
is: Veldu hér tegund senu fyrir efnið.

[ctx: @option]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @info]
en: Select here the editorial type of the content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega tegund fyrir efnið.

[ctx: @option]
en: Attribute:
is: Eigindi:

[ctx: @info]
en: Set here the editorial attribute description
is: Settu hér ritstjórnarlega lýsingu á eigindum

[ctx: @info]
en: Set here the editorial attribute description of the content.
is: Settu hér ritstjórnarlega lýsingu á eiginleikum efnisins.

[ctx: @info]
en: Select here the editorial attribute of the content.
is: Veldu hér ritstjórnarlega lýsingu á eiginleikum efnisins.

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Current
is: Efst á baugi

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Analysis
is: Greiningar

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Archive material
is: Safnaefni

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Background
is: Bakgrunnur

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Feature
is: Sérkenni

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Forecast
is: Spár

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: History
is: Ferill

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Obituary
is: Minningargreinar

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Opinion
is: Skoðanir

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Polls & Surveys
is: Kannanir & rannsóknir

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Profile
is: Mannlýsingar

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Results Listings & Table
is: Úrslit & töflur

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Side bar & Supporting information
is: Hliðardálkar & stuðningstextar

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Summary
is: Yfirlit

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Transcript & Verbatim
is: Handrit & frumheimildir

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Interview
is: Viðtöl

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: From the Scene
is: Vettvangsrannsóknir

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Retrospective
is: Endurskoðun

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Statistics
is: Tölfræði

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Update
is: Uppfærslur

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Wrap-up
is: Samantektir

[ctx: @item: editorial content attribute]
en: Press Release
is: Fréttatilkynningar

[ctx: @option]
en: Reference:
is: Tilvísun:

[ctx: @info]
en: Set here the content reference
is: Settu hér inn tilvísun efnisins.

[ctx: @info]
en: Set here the original content transmission reference.
is: Settu hér tilvísun í upprunalega sendingaraðferð efnisins.

[ctx: short title for the content]
en: Title:
is: Titill:

en: Set here a shorthand reference for the content.
is: Settu hér inn stutta tilvísun fyrir efnið.

en: Nickname:
is: Gælunafn:

en: Set here a short informal name
is: Settu hér inn stutt óformlegt heiti

en: A short informal name for the resource.
is: Stutt óformlegt heiti á aðfanginu.

en: Identifiers:
is: Auðkenni:

en: Set here the strings that identify content that recurs.
is: Settu hér inn streng sem auðkennir efnið sem kemur fyrir.

en: Set here the editorial usage instructions
is: Settu hér ritstjórnarlegar leiðbeiningar um meðferð efnisins.

en: Enter the editorial usage instructions.
is: Settu hér ritstjórnarlegar leiðbeiningar um meðferð efnisins.

en: Enter here the Informative Provider Reference. I.P.R is a name registered with the XMP/NAA, identifying the provider that provides an indicator of the content. The default value for the I.P.R is "XMP" if a standard Reference Code is used.
is: Settu hér inn auðkenni upplýsingaveitanda (Informative Provider Reference) I.P.R er nafn sem skráð er hjá XMP/NAA, og gefur tilvísun á útgefanda efnisins. Sjálfgefið gildi fyrir I.P.R er "XMP" ef staðlaður tílvísanakóði (Reference Code) er notaður.

en: Enter here the Subject Reference Number. Provides a numeric code to indicate the Subject Name plus optional Subject Matter and Subject Detail Names in the language of the service. Subject Reference is a number from the range 01000000 to 17999999 and represent a language independent international reference to a Subject. A Subject is identified by its Reference Number and corresponding Names taken from a standard lists given by XMP/NAA. If a standard reference code is used, these lists are the English language reference versions. This field is limited to 8 digit code.
is: Settu hér inn tilvísunarnúmer á efnisflokk (Subject Reference Number) Þetta er kóðanúmer sem gefur til kynna heiti efnisflokks (Subject Name) auk viðbótarskilgreiningar á umfjöllunarefni og ítarlegri skilgreiningu (Subject Matter og Subject Detail Name) á tungumáli þjónustunnar. Tilvísunarnúmer efnisflokks er tala á bilinu 01000000 til 17999999 og stendur fyrir alþjóðlega flokkun á efni, óháð tungumálum. Hvert efni er auðkennt með tilvísunarnúmeri og eru samsvarandi heiti á viðkomandi tungumáli (ef til eru) tekin úr listum sem gefnir eru út af XMP/NAA. Ef staðlaður tilvísanakóði er notaður, þá eru nöfnin úr þessum listum höfð á ensku. Þessi reitur er takmarkaður við 8 stafa tölu.

en: Enter here the Subject Name. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti ítarlegs umfjöllunarefnis (Subject Detail Name) Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

en: Enter here the Subject Matter Name. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti umfjöllunarefnis (Subject Matter Name) Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

en: Enter here the Subject Detail Name. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti ítarlegs umfjöllunarefnis (Subject Detail Name) Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

[ctx: @title:window]
en: Adjust Time & Date
is: Breyta tíma & dagsetningu

[ctx: @info:tooltip]
en: Write the corrected date and time for each image and close dialog
is: Skrifa lagfærða dagsetningu og tíma í hverja mynd og loka glugganum

[ctx: @info:tooltip]
en: Write the corrected date and time for each image
is: Skrifa lagfærða dagsetningu og tíma í hverja mynd

[ctx: @info]
en: Adjust Time and Date
is: Breyta tíma og dagsetningu

[ctx: @action]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @info]
en: Cancel current operation
is: Hætta við þessa aðgerð

[ctx: @action]
en: Close
is: Loka

[ctx: @info]
en: Close window
is: Loka glugga

en: Timestamp Used
is: Tímamerki sem er notað

en: Timestamp Updated
is: Tímamerki uppfært

en: Status
is: Staða

en: Failed to update metadata timestamp
is: Gat ekki uppfært tímamerki lýsigagna

en: Failed to update file timestamp
is: Gat ekki uppfært tímamerki skráar

en: Success
is: Tókst

en: not valid
is: ekki gilt

en: Please wait ...
is: Bíddu aðeins...

[ctx: @info]
en: A tool to adjust items date-time
is: Verkfæri til að breyta dagsetningu og tímamerkjum

[ctx: @info]
en: This tool allows users to adjust date time-stamp of items in batch.
    
    Many source of original time-stamp can be selected from original items, or a from a common file.
    
    Many metadata time-stamp can be adjusted or left untouched. The adjustment can be an offset of time or a specific date.
is: Þetta verkfæri gerir notendum kleift að aðlaga dags-tímamerki margra atriða í einu.
    
    Mörg eigindi upprunalegra dagsetninga- og tímamerkja er hægt að velja úr upprunalegum atriðum, eða úr sameiginlegri skrá.
    
    Mörg dagsetninga- og tímamerki lýsigagna er hægt að aðlaga eða skilja eftir ósnert. Aðlögunin getur verið hliðrun á tíma eða á tiltekna dagsetningu.

[ctx: @action]
en: Adjust Time && Date...
is: Breyta tíma && dagsetningu...

en: Create Calendar
is: Búa til dagatal

en: A tool to create calendar from images
is: Verkfæri til að útbúa dagatal úr myndum

en: <p>This tool allows users to compose items and create a calendar with your best photos.</p><p>Different calendar layout are available and you can integrate a list of dates from ICS format to highlight holidays time.</p><p>Finally, the tool will propose to export the result to your printer or in a PDF file.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að raða saman myndum og útbúa dagatal með úrvali mynda.</p><p>Hægt er að velja um mismunandi framsetningar dagatala mögulegt er að innifela dagsetningar úr ICS-sniði, t.d. til að undirstrika frídaga.</p><p>Að lokum er boðið upp á að flytja útkomuna út í PDF-skrá eða að prenta dagatalið.</p>

en: Former Author
is: Fyrrverandi höfundur

en: Developer and Maintainer
is: Forritari og umsjónarmaður

[ctx: @action]
en: Create Calendar...
is: Búa til dagatal...

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, CalEvents)
en: Calendar events
is: Atburðir á dagatali

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ohHeaderLabel)
en: Select an optional calendar file with the official holidays
is: Veldu auka dagatalsskrá með opinberum frídögum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ohExplainLabel)
en: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "https://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'DejaVu Sans'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:italic;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">You can download a calendar for your country from <a href="www.icalshare.com"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">www.icalshare.com</span></a> or other sites.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">This is fully optional. All the events from this calendar will be printed in red.</p></body></html>
is: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "https://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'DejaVu Sans'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:italic;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Þú getur náð í dagatal fyrir landið þitt frá <a href="https://www.icalshare.com"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">https://www.icalshare.com</span></a> eða öðrum vefjum.</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Slíkt er algerlega valfrjálst. Allir atburðir úr þessu dagatali verða prentaðir með rauðum lit.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fhHeaderLabel)
en: Select an optional calendar file with your "family holidays"
is: Veldu auka dagatalsskrá með "frídögum fjölskyldunnar"

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fhExplainLabel)
en: You can create such a calendar using program which support <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/ICalendar">iCalendar format</a>.
    This is fully optional. All the events from this calendar will be printed in green.
is: Þú getur búið til slíkt dagatal með einhverju forriti sem styður <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/ICalendar">iCalendar-sniðið</a>.
    Slíkt er algerlega valfrjálst. Allir atburðir úr þessu dagatali verða prentaðir með grænum lit.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, CalProgress)
en: Printing
is: Prentun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, currentLabel)
en: Current Page
is: Núverandi síða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, totalLabel)
en: Total Pages
is: Heildar síðufjöldi

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, CalTemplate)
en: Create Template for Calendar
is: Búa til forsnið fyrir dagatal

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewGroupBox) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, m_tableWidget)
en: Preview
is: Forskoðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, paperSizeLabel)
en: Paper Size:
is: Pappírsstærð:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, paperSizeCombo)
en: US Letter
is: US bréfsefni

[ctx: Current default resolution]
note: i18n: ectx: property (currentText), widget (QComboBox, resolutionCombo)
en: High
is: Mikil

[ctx: High resolution level]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, resolutionCombo)
en: High
is: Mikil

[ctx: Low resolution level]
note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, resolutionCombo)
en: Low
is: Lítil

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, topRadio)
en: &Top
is: &Efst

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, leftRadio)
en: &Left
is: &Vinstri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, rightRadio)
en: &Right
is: &Hægri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, drawLinesCheckBox)
en: Draw lines on calendar
is: Draga línur í dagatali

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ratioLabel)
en: Image to text ratio:
is: Hlutfall myndar á móti texta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fontLabel)
en: Font:
is: Letur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, yearLabel)
en: Year:
is: Ár:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, monthBox)
en: Select Images
is: Veldu myndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Left click on a month to select an image, right click to clear an image.
is: Smelltu með vinstri á mánuð til að velja mynd, smelltu með hægri til að hreinsa mynd.

en: <p><h1><b>Welcome to Calendar Tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you to create and print a calendar with a selection of images taken from your collection.</p>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í dagatalsverkfærið</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun leiða þig í gegnum ferlið við að útbúa og prenta dagatal með úrvali mynda úr myndasafninu þínu.</p>

en: <p>This tool will also allow to set specific dates on your calendar using external data event files as <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/VCalendar'>vCalendar</a>, and <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Icalendar'>iCalendar</a> formats.</p>
is: <p>Verkfærið gefur einnig kost á að merkja ákveðnar dagsetningar í dagatalinu með hjálp utanaðkomandi atburðaskráa á borð við <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/VCalendar'>vCalendar</a> og <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Icalendar'>iCalendar</a> sniða.</p>

[ctx: @title:window]
en: Create Calendar
is: Búa til dagatal

en: Welcome to Calendar Tool
is: Velkomin í dagatalsverkfærið

en: Choose events to show on the Calendar
is: Veldu atburði til að sýna í dagatalinu

en: Print Calendar
is: Prenta dagatal

en: Printing in Progress
is: Prentun í gangi

[ctx: @info: open file filters]
en: Calendar Data File (*.ics)
is: Dagatalsskrá (*.ics)

[ctx: @title:window]
en: Select Calendar Data File
is: Veldu dagatalsskrá

en: No valid images selected for months<br/>Click Back to select images
is: Engar gildar myndskrár hafa verði valdar fyrir mánuðina<br/>Smelltu á 'Til baka' til að velja myndir

en: Please note that you are making a calendar for<br/>the current year or a year in the past.
is: Athugaðu að þú ert að búa til dagatal fyrir árið sem er núna<br/>eða ár sem er þegar liðið.

en: Click Next to start Printing<br/><br/>Following months will be printed for year %1:<br/>
is: Smelltu á 'Næsta' til að hefja prentun<br/><br/>Eftirfarandi mánuðir verða prentaðir fyrir árið %1:<br/>

[ctx: @title:window]
en: Print Calendar
is: Prenta dagatal

en: Printing Cancelled
is: Hætt við prentun

en: Create calendar
is: Búa til dagatal

en: Printing calendar page for %1 of %2
is: Prenta dagatalssíðu fyrir %1 af %2

en: Printing Complete
is: Prentun lokið

[ctx: @title:window]
en: DNG Converter
is: DNG-umbreyting

[ctx: @action:button]
en: &Convert
is: Um&breyta

en: The list does not contain any Raw files to process.
is: Það er engin RAW skrá í listanum til að vinna með.

en: DNG Converter
is: DNG-umbreyting

en: &Abort
is: &Hætta við

en: Abort the conversion of Raw files.
is: Hætta við umbreytingu RAW skráa.

en: Con&vert
is: Um&breyta

en: Start converting the Raw images using the current settings.
is: Búa til forskoðun RAW-myndar með núverandi stillingum.

en: Failed to save image
is: Tókst ekki að vista mynd

en: Failed to move sidecar
is: Ekki tókst að færa fylgiskrá

en: Failed to save image.
is: Tókst ekki að vista mynd.

en: Process failed
is: Ferli mistókst

en: Process Canceled
is: Hætt við ferli

en: File not supported
is: Ekki er stuðningur við skrá

en: Internal error
is: Innri villa

en: Processing %1
is: Vinn með %1

en: Raw File
is: RAW-myndskrá

en: Target File
is: Úttaksskrá

en: Camera
is: Myndavél

[ctx: @title]
en: DNG Converter
is: DNG-umbreyting

[ctx: @info]
en: A tool to batch convert RAW camera images to DNG
is: Tól til að breyta mörgum RAW ljósmyndum í DNG

[ctx: @info]
en: This Generic tool can convert RAW images data to DNG format.
    
    The Digital Negative is a lossless RAW image format created by Adobe.
    
    See details on this wikipedia entry about this format: %1
is: Þetta almenna verkfæri getur umbreytt gögnum RAW-mynda yfir á DNG-snið.
    
    Digital Negative sniðið er taplaust RAW-myndasnið frá Adobe.
    
    Skoðaðu nánari wikipedia-upplýsingar um þetta myndasnið: %1

[ctx: @action]
en: DNG Converter...
is: DNG-umbreyting...

en: Cannot identify Raw image
is: Get ekki ákvarðað RAW-myndgerð

[ctx: @title:column Processing checkbox]
en: Include for Enfuse
is: Taka með í Enfuse

[ctx: @title:column Input file name]
en: File Name
is: Skráarheiti

[ctx: @title:column Input image exposure]
en: Exposure (EV)
is: Lýsingartími (EV)

[ctx: @info]
en: Hardmask: enabled
is: Harður maski: virkt

[ctx: @info]
en: Hardmask: disabled
is: Harður maski: óvirkt

[ctx: @info]
en: CIECAM02: enabled
is: CIECAM02: virkt

[ctx: @info]
en: CIECAM02: disabled
is: CIECAM02: óvirkt

[ctx: @info]
en: Levels: auto
is: Litatíðnidreifing: sjálfvirk

[ctx: @info]
en: Levels: <numid>%1</numid>
is: Stig: <numid>%1</numid>

[ctx: @info]
en: Exposure: <numid>%1</numid>
is: Lýsing: <numid>%1</numid>

[ctx: @info]
en: Saturation: <numid>%1</numid>
is: Litmettun: <numid>%1</numid>

[ctx: @info]
en: Contrast: <numid>%1</numid>
is: Birtuskil: <numid>%1</numid>

[ctx: @option:check Enfuse setting]
en: Automatic Local/Global Image Features Balance (Levels)
is: Sjálfvirkt jafnvægi sérkenna/heildaráferðar myndar (litatíðnistig - levels)

[ctx: @info:tooltip]
en: Optimize image features (contrast, saturation, . . .) to be as global as possible.
is: Besta smáatriði myndar (birtuskil, litmettun, ...) til að verða eins víðvær og hægt er.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Set automatic level selection (maximized) for pyramid blending, i.e. optimize image features (contrast, saturation, . . .) to be as global as possible.
is: Stilla á sjálfvirkt val litatíðnidreifingar (hámarkað) fyrir pýramíðablöndun (pyramid blending), þ.e.a.s. bestun á smáatriðum myndar (birtuskil, litmettun, ...) verður eins víðvær og hægt er.

[ctx: @label:slider Enfuse settings]
en: Image Features Balance:
is: Jafnvægi sérkenna myndar:

[ctx: @info:tooltip]
en: Balances between local features (small number) or global features (high number).
is: Tilhneiging í átt að sérkennum (lág tala) eða heildaráferð (há tala).

[ctx: @info:whatsthis]
en: Set the number of levels for pyramid blending. Balances towards local features (small number) or global features (high number). Additionally, a low number trades off quality of results for faster execution time and lower memory usage.
is: Stillir fjölda litatíðniþrepa fyrir pýramíðablöndun. Getur haft tilhneigingu í átt að smáatriðum (lág tala) eða heildaráferð (há tala). Lág tala slakar einnig á gæðum fyrir mun hraðari vinnslu og minni minnisnotkun.

[ctx: @option:check]
en: Hard Mask
is: Harður maski

[ctx: @info:tooltip]
en: Useful only for focus stack to improve sharpness.
is: Nýtist einungis í mislýstuḿ myndaröðum til þess að bæta skerpu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Force hard blend masks without averaging on finest scale. This is only useful for focus stacks with thin and high contrast features. It improves sharpness at the expense of increased noise.
is: Þvinga harðan blöndunarmaska í stað meðaltals í fínni kvarða. Þetta er sérstaklega nytsamlegt í misfókuseruðum myndröðum með smágerðum mynstrum með miklum birtuskilum, þetta bætir skerpu á kostnað aukins suðs.

[ctx: @label:slider Enfuse settings]
en: Well-Exposedness Contribution:
is: Framlag vel lýstra mynddíla:

[ctx: @info:tooltip]
en: Contribution of well exposed pixels to the blending process.
is: Stillir framlag vel lýstra mynddíla til myndblöndunarferlisins.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Set the well-exposedness criterion contribution for the blending process. Higher values will favor well-exposed pixels.
is: Stillir framlag lýsingar (exposure) til myndblöndunarferlisins. Hærri gildi gefa vel lýstum dílum meira vægi.

[ctx: @label:slider enfuse settings]
en: High-Saturation Contribution:
is: Framlag mikillar litmettunar:

[ctx: @info:tooltip]
en: Contribution of highly saturated pixels to the blending process.
is: Stillir framlag mynddíla með mikilli litmettun til myndblöndunarferlisins.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Increasing this value makes pixels with high saturation contribute more to the final output.
is: Aukning á þessu gildi lætur mynddíla með mikilli litmettun hafa meira vægi í lokaútkomunni.

[ctx: @label:slider enfuse settings]
en: High-Contrast Contribution:
is: Framlag mikilla birtuskila:

[ctx: @info:tooltip]
en: Contribution of highly contrasted pixels to the blending process.
is: Stillir framlag mynddíla með miklum birtuskilum til myndblöndunarferlisins.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Sets the relative weight of high-contrast pixels. Increasing this weight makes pixels with neighboring differently colored pixels contribute more to the final output. Particularly useful for focus stacks.
is: Stillir hlutfallslegt vægi há-birtuskilapunkta. Aukning á þessu vægi lætur nálæga díla með ólíkum litum hafa meira vægi í lokaútkomunni. Þetta er sérstaklega nytsamlegt í misfókuseruðum myndröðum.

[ctx: @option:check]
en: Use Color Appearance Model (CIECAM02)
is: Nota Color Appearance Model (CIECAM02)

[ctx: @info:tooltip]
en: Convert to CIECAM02 color appearance model during the blending process instead of RGB.
is: Umbreyta í Color Appearance Model (CIECAM2) á meðan ferli stendur í stað RGB-lita.

[ctx: @info:whatsthis]
en: Use Color Appearance Modelling (CIECAM02) to render detailed colors. Your input files should have embedded ICC profiles. If no ICC profile is present, sRGB color space will be assumed. The difference between using this option and default color blending algorithm is very slight, and will be most noticeable when you need to blend areas of different primary colors together.
is: Nota Color Appearance Modelling (CIECAM02) til að myndgera nákvæmari liti. Inntaksskrárnar þínar ættu að innihalda ígrædd ICC litasnið. Ef engin ICC litasnið finnast, verður stuðst við sRGB litarýmið í staðinn. Mismunurinn við að nota þessa aðferð og á sjálfgefna litblöndunarútreikningnum er ekki mikill, mesti munurinn ætti að sjást þegar verið er að blanda saman (mismunandi) hreinum frumlitum.

[ctx: @title:column Saving checkbox]
en: Include during Saving
is: Taka með við vistun

[ctx: @title:column Output file name]
en: Output
is: Úttak

[ctx: @title:column Source file names]
en: Selected Inputs
is: Valin inntök

[ctx: @item:inmenu]
en: Remove item
is: Fjarlægja atriði

[ctx: @item:inmenu]
en: Clear all
is: Hreinsa allt

[ctx: @title:window]
en: Exposure Blending
is: Lýsingarblöndun

[ctx: @action:button]
en: &Save
is: Vi&sta

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Process and save selected items.
is: Vinna með og vista valin atriði.

[ctx: @action:button]
en: &Preview
is: &Forskoðun

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Process a preview of bracketed images stack with current settings.
is: Vinna forskoðun á myndaröðinni með núverandi stillingum

[ctx: @action: button]
en: &Default
is: Sjálf&gefið

[ctx: @info:tooltip]
en: Revert current settings to default values.
is: Frumstilla allar stillingar á sjálfgefin gildi.

[ctx: @action:button]
en: Details...
is: Nánar...

[ctx: @title]
en: Enfuse Settings
is: Stillingar Enfuse

[ctx: @title]
en: Save Result
is: Vista útkomu

[ctx: @label: textbox]
en: File Name Template:
is: Forsnið fyrir skráaheiti:

[ctx: @title:window]
en: Enfuse Processing Messages
is: Skilaboð frá vinnslu með Enfuse

[ctx: @info]
en: Failed to save image to %1.
is: Tókst ekki að vista mynd í %1.

[ctx: @info]
en: Processing preview of bracketed images...
is: Bý til forsýn af samanblandaðri myndaröð (bracketed)...

[ctx: @info]
en: Processing output of bracketed images...
is: Blanda saman mislýstri myndaröð (bracketed)...

[ctx: @info]
en: Failed to load processed image.
is: Gat ekki lesið meðhöndlaða mynd.

[ctx: @info]
en: Failed to process preview of bracketed images.
is: Mistókst að búa til forsýn af samanblandaðri myndaröð.

[ctx: @info]
en: Failed to process output of bracketed images.
is: Mistókst að blanda saman mislýstri myndaröð (bracketed).

en: Exposure Blending
is: Blöndun lýsingar

en: A tool to blend bracketed images
is: Verkfæri til að setja saman mislýstar myndraðir (bracketed)

en: <p>This tool allows users to blend bracketed images together to create pseudo HDR photo.</p><p>To create high definition range image, you need to use images from same subject taken with a tripod and exposed with different exposure settings.</p><p>To create image with better results, you can use RAW images instead JPEG, where colors depth is higher and are well adapted for merging pixels by pixels.</p>
is: <p>Þetta verkfæri nýtist til að setja saman mislýstar myndraðir (bracketed) og þannig útbúa eina gervi-HDR mynd.</p><p>Til að útbúa mynd með háu upplausnarsviði (HDR - high definition range), þarftu að nota myndir sem teknar eru með sömu myndavél og linsu, við sömu aðstæður og helst með þrífót, og sem eru teknar með mismunandi lýsingartíma eða ljósopi.</p><p>Til að ná betri útkomu geturðu notað RAW-myndir í stað JPEG, þar sem litadýptin er meiri auk þess að vera betur undir það búnar að sameina einstaka mynddíla.</p>

en: Author and Maintainer
is: Höfundur og umsjónarmaður

[ctx: @action]
en: Blend Stacked Images...
is: Blanda stöfluðum myndum...

[ctx: average scene luminance value unknown]
en: unknown
is: óþekkt

en: Cannot run %1:
    
     %2
is: Get ekki keyrt %1 :
    
     %2

[ctx: @title:window]
en: Welcome to Stacked Images Tool
is: Velkomin í myndstaflaverkfærið

[ctx: @info]
en: Welcome to Stacked Images Tool
is: Velkomin í myndstaflaverkfærið

[ctx: @info]
en: This tool fuses bracketed images with different exposure to make pseudo HDR Image
is: Þetta verkfæri bræðir saman mislýstar myndarunur til að útbúa gervi-HDR mynd

[ctx: @info]
en: It can also be used to merge focus bracketed stack to get a single image with increased depth of field.
is: Það má einnig nota til að bræða saman stafla mynda með mismunandi brennivídd til að fá fram staka mynd með aukinni dýpt sjónsviðs.

[ctx: @info]
en: This assistant will help you to configure how to import images before merging them to a single one.
is: Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér við að stilla hvernig flytja eigi inn myndir til að bræða þær saman í eina.

[ctx: @info]
en: Bracketed images must be taken with the same camera, in the same conditions, and if possible using a tripod.
is: Myndir í myndarunu verða að vera teknar með sömu myndavél og linsu, við sömu aðstæður og helst með þrífót.

[ctx: @info]
en: For more information, please take a look at
is: Til að sjá nánari upplýsingar, skoðaðu

[ctx: @info]
en: this page
is: þessa síðu

[ctx: @title: group]
en: Exposure Blending Binaries
is: Forrit fyrir lýsingarblöndun

[ctx: @title:window]
en: Set Bracketed Images
is: Veldu myndir í myndaröð

[ctx: @info]
en: Set here the list of your bracketed images to fuse. Please follow these conditions
is: Settu hér lista yfir þær mislýstu myndir sem á að vinna með. Virtu eftirtalin skilyrði

[ctx: @info]
en: At least 2 images from the same subject must be added to the stack.
is: Að minnsta kosti 2 myndum með sama myndefni verður að bæta í myndröðina.

[ctx: @info]
en: Do not mix images with different color depth.
is: Ekki blanda saman myndum með ólíkri litadýpt.

[ctx: @info]
en: All images must have the same dimensions.
is: Allar myndirnar verða að vera í sömu stærð.

[ctx: @title: column]
en: Exposure (EV)
is: Lýsingartími (EV)

[ctx: @title:window]
en: Pre-Processing is Complete
is: Forvinnslu er lokið

[ctx: @info]
en: Bracketed Images Pre-Processing is Done
is: Forvinnslu myndaraðar er lokið

[ctx: @info]
en: Congratulations. Your images are ready to be fused.
is: Til hamingju. Myndirnar eru núna tilbúnar til að verða blandað saman.

[ctx: @info]
en: To perform this operation, Enblend program from will be used.
is: Til að framkvæma þessa aðgerð verður Enblend-forritið notað.

[ctx: @info]
en: Press "Finish" button to fuse your items and make a pseudo HDR image.
is: Ýttu á "Ljúka" til að bræða saman myndirnar og búa þannig til einskonar HDR-mynd.

[ctx: @title: window]
en: Pre-Processing Bracketed Images
is: Forvinnsla myndaraðar er lokið

[ctx: @option: check]
en: Align bracketed images
is: Stilla af myndir í myndaröð (bracketed images)...

[ctx: @info]
en: Now, we will pre-process bracketed images before fusing them.
is: Núna verða myndirnar forunnar áður en þeim er blandað saman.

[ctx: @info]
en: Alignment must be performed if you have not used a tripod to take bracketed images. Alignment operations can take a while.
is: Framkvæma verður hliðjöfnun ef myndarunan var ekki tekin með þrífæti. Hliðjöfnunaraðgerðin getur tekið nokkurn tíma.

[ctx: @info]
en: Pre-processing operations include Raw demosaicing. Raw images will be converted to 16-bit sRGB images with auto-gamma.
is: Forvinnsluaðgerðir innifela RAW-aftiglun. RAW-myndum verður umbreytt í 16-bita sRGB myndir með sjálfvirku litrófsgildi.

[ctx: @info]
en: Press the "Next" button to start pre-processing.
is: Ýttu á "Næsta"-hnappinn til að byrja forvinnslu.

[ctx: @info]
en: Pre-processing is in progress, please wait.
is: Forvinnsla er í gangi, bíddu aðeins.

[ctx: @info]
en: This can take a while...
is: Þetta gæti tekið nokkra stund...

[ctx: @info]
en: Pre-processing has failed.
is: Forvinnsla mistókst.

[ctx: @info]
en: Please check your bracketed images stack...
is: Athugaðu vel myndaröðina þína...

[ctx: @info]
en: See processing messages below.
is: Skoðaðu skilaboðin sem komu upp í vinnslunni hér fyrir neðan.

[ctx: @title:window]
en: Stacked Images Tool
is: Myndstaflaverkfæri

en: Error loading RAW image '%1'
is: Villa við hleðslu RAW-myndarinnar '%1'

en: Could not save thumbnail for image '%1' to '%2'
is: Gat ekki vistað smámynd fyrir myndina '%1' í '%2'

en: unavailable
is: ekki tiltækt

en: Could not open file '%1' for writing
is: Gat ekki opnað skrána '%1' í skrifham

en: Could not save image to file '%1'
is: Gat ekki vistað mynd í skrána '%1'

[ctx: @info]
en: Could not find theme in '%1'
is: Gat ekki fundið þema í '%1'

[ctx: @info]
en: Create directories
is: Búa til möppur

[ctx: @info]
en: Could not create folder '%1'
is: Get ekki búið til möppuna '%1'

[ctx: @info]
en: Copying theme
is: Afrita þema

[ctx: @info]
en: Could not copy theme
is: Gat ekki afritað þema

[ctx: @info]
en: Generate images and XML files
is: Útbúa myndir og XML-skrár

[ctx: @info]
en: Could not create gallery.xml
is: Get ekki búið til gallery.xml

[ctx: @info]
en: Generating files for "%1"
is: Bý til skrár fyrir "%1"

[ctx: @info]
en: Generating HTML files
is: Bý til HTML skrár

[ctx: @info]
en: Could not load XSL file '%1'
is: Gat ekki hlaðið inn XSL skrá '%1'

[ctx: @info]
en: Could not load XML file '%1'
is: Gat ekki hlaðið inn XML skrá '%1'

[ctx: @info]
en: Error processing XML file
is: Villa við meðhöndlun XML skrár

[ctx: @info]
en: Could not open '%1' for writing
is: Gat ekki opnað '%1' fyrir skrifun

[ctx: @info]
en: Downloading remote files for "%1"
is: Hleð niður skrám af netinu fyrir "%1"

[ctx: @info]
en: Could not open temporary file
is: Gat ekki opnað bráðabirgðaskrá

[ctx: @info]
en: Could not download %1
is: Gat ekki hlaðið niður %1

[ctx: @info: xslt param]
en: Previous
is: Fyrra

[ctx: @info: xslt param]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @info: xslt param]
en: Album List
is: Albúmalisti

[ctx: @info: xslt param]
en: Original Image
is: Upprunaleg mynd

[ctx: @info: xslt param]
en: Go Up
is: Fara upp

[ctx: @info: xslt param]
en: Make
is: Gerð

[ctx: @info: Camera Model]
en: Model
is: Gerð

[ctx: @info: xslt param]
en: Image Orientation
is: Snúningsátt mynda

[ctx: @info: xslt param]
en: Image X Resolution
is: Myndupplausn X

[ctx: @info: xslt param]
en: Image Y Resolution
is: Myndupplausn Y

[ctx: @info: xslt param]
en: Image Resolution Unit
is: Eining fyrir myndupplausn

[ctx: @info: xslt param]
en: Image Date Time
is: Dagur og tími myndar

[ctx: @info: xslt param]
en: YCBCR Positioning
is: YCBCR staðsetning

[ctx: @info: xslt param]
en: Exposure Time
is: Lýsingartími

[ctx: @info: xslt param]
en: F Number
is: F-tala

[ctx: @info: xslt param]
en: Exposure Index
is: Lýsingarstuðull

[ctx: @info: xslt param]
en: ISO Speed Ratings
is: ISO hraði

[ctx: @info: xslt param]
en: Shutter Speed Value
is: Lokhraðagildi

[ctx: @info: xslt param]
en: Aperture Value
is: Gildi ljósops

[ctx: @info: xslt param]
en: Focal Length
is: Brennivídd

[ctx: @info: xslt param]
en: GPS Altitude
is: GPS hæð

[ctx: @info: xslt param]
en: GPS Latitude
is: GPS breiddargráða

[ctx: @info: xslt param]
en: GPS Longitude
is: GPS lengdargráða

en: Html Gallery
is: HTML-myndasafn...

en: A tool to generate HTML gallery from images
is: Verkfæri til að útbúa HTML-myndasafn

en: <p>This tool allows users to back-process items (as resize) before to create W3C compliant html gallery.</p><p>Items to process can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Themable HTML template with different layout can be used to assemble files on a gallery.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að eftirvinna atriði (breyta stærð ) áður en útbúið er W3C-samhæft HTML-myndasafn. </p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur<p>HTML-sniðmát með þemum og mismunandi framsetningu má nota til að setja skrárnar upp í myndasafn.</p>

en: Former Author and Maintainer
is: Fyrrverandi höfundur og umsjónarmaður

[ctx: @action]
en: Create Html gallery...
is: Búa til HTML-myndasafn...

en: Internal Error
is: Innri villa

en: Starting to generate gallery...
is: Ræsi gerð HTML-myndasafns...

en: %1 albums to process:
is: %1 albúm til að vinna með:

en: %1 items to process
is: %1 atriði til að vinna með

en: Output directory: %1
is: Úttaksmappa: %1

en: Gallery is completed, but some warnings occurred.
is: Gerð myndasafns er lokið, en nokkrar aðvaranir komu upp.

en: Gallery completed.
is: Gerð myndasafns er lokið.

en: Opening gallery with default desktop browser...
is: Opna myndasafn í sjálfgefnum vafra...

en: Opening gallery with internal browser...
is: Opna myndasafn í innbyggðum vafra...

en: Full Image Properties:
is: Allir eiginleikar myndar:

en: Save image
is: Vista mynd

en: Quality:
is: Gæði:

en: Max size:
is: Hámarksstærð:

en: Include full-size original images for download
is: Taka með upprunalegar myndir í fullri stærð

en: Use original image
is: Nota upprunalega mynd

en: Thumbnail Properties:
is: Eiginleikar smámyndar:

en: Square thumbnails
is: Ferningslaga smámyndir

en: <qt><p><h1><b>Welcome to HTML Gallery tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you to export quickly</p><p></p><p>your images as a small static HTML photo gallery.</p><p>This tool is fully compliant with <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/HTML'>HTML and CSS standards</a></p><p>and the output can be customized with a nice theme.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í HTML-myndasafnsverkfærið</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér að flytja myndirnar þínar</p><p></p><p>út á fljótlegan máta sem litlar statískarHTML-vefsíður.</p><p>Þetta verkfæri virðir að fullu <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/HTML'>HTML og CSS staðla</a></p><p>og hægt er að sérsníða útkomuna með notalegu þema.</p></qt>

en: &Choose image selection method:
is: Vel&du aðferð við val mynda:

en: Images
is: Myndir

[ctx: @label]
en: Gallery Title:
is: Titill myndasafns:

[ctx: @label]
en: Destination folder:
is: Móttökumappa:

[ctx: @title:window]
en: Destination Folder
is: Móttökumappa

[ctx: @label]
en: Open in Browser:
is: Opna í vafra:

[ctx: @item: open in browser]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @item: open in browser]
en: Internal
is: Innbyggt

[ctx: @item: open in browser]
en: Default from Desktop
is: Sjálfgefið frá skjáborði

en: In this page, you can change some theme parameters. Depending on the theme, different parameters are available.
is: Á þessari síðu geturðu breytt ýmsum stillingum þema. Það fer eftir þemanu hvaða stillingar eru í boði.

en: can be customized
is: má sérsníða

en: no customization available
is: engin sérsníðing tiltæk

en: Author: %1<br/><br/>
is: Höfundur: %1<br/><br/>

[ctx: @title:window]
en: Create HTML Gallery
is: Búa til HTML-myndasafn

en: Welcome to HTML Gallery Tool
is: Velkomin í HTML-myndasafnsverkfærið

en: Items Selection
is: Val á atriðum

en: Theme Selection
is: Val á þema

en: Theme Parameters
is: Stillingar þema

en: Output Settings
is: Úttaksstillingar

en: Generating Gallery
is: Bý til myndasafn

en: Create directories
is: Búa til möppur

en: Could not create folder '%1'
is: Get ekki búið til möppuna '%1'

en: Create jAlbum project files
is: Búa til jAlbum-verkefnisskrár

en: Failed to create project files
is: Tókst ekki að búa til verkefnisskrár

en: Failed to create settings file
is: Gat ekki búið til stillingaskrá

en: Launch jAlbum with new project files
is: Keyra jAlbum með nýjum verkefnisskrám

en: jAlbum Export
is: jAlbum útflutningur

en: A tool to export images to jAlbum gallery generator
is: Verkfæri til að senda myndir í jAlbum-myndasafnsgerð

en: <p>This tool allows users to export items to jAlbum html gallery generator.</p><p>Items to process can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>jAlbum is themable with different templates and layout. See the jAlbum web-site for details: https://jalbum.net/.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að flytja atriði út í jAlbum myndasafnsvefkerfið.</p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur.</p><p>jAlbum má móta með þemum og mismunandi sniðmátum framsetningar. Skoðaðu vefsvæði jAlbum fyrir nánari upplýsingar: https://jalbum.net/.</p>

[ctx: @action]
en: Create jAlbum Gallery...
is: Búa til jAlbum-myndasafn...

en: jAlbum Gallery Generator.
is: jAlbum-myndasafnsgerð.

en: Starting to generate jAlbum...
is: Ræsi gerð jAlbum-myndasafns...

en: Jalbum is completed, but some warnings occurred.
is: Gerð myndasafns er lokið, en nokkrar aðvaranir komu upp.

en: Jalbum completed.
is: Gerð jAlbum-myndasafns er lokið.

en: <qt><p><h1><b>Welcome to jAlbum export tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you to export quickly</p><p></p><p>your images as a jAlbum project.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b> Velkomin í jAlbum útflutningsverkfærið</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér að flytja út</p><p></p><p>myndirnar þínar sem jAlbum-verkefni.</p></qt>

[ctx: @title:group]
en: jAlbum Binaries
is: jAlbum tvíundarkerfisskrár

en: Project Title:
is: Titill verkefnis:

en: Set here the project title
is: Settu hér inn titil verkefnisins.

en: Projects folder:
is: Mappa verkefnis:

[ctx: @title:window]
en: Projects Folder
is: Mappa verkefnis

[ctx: @title:window]
en: Create jAlbum Album
is: Búa til jAlbum-albúm

en: Welcome to jAlbum Export Tool
is: Velkomin í jAlbum útflutningsverkfærið

en: Paths Selection
is: Val á slóðum

en: Generating jAlbum
is: Útbý jAlbum

[ctx: @title:window]
en: Share Files With DLNA Media Server
is: Deila skrám með DLNA-margmiðlunarþjóni

[ctx: @option]
en: Start Server at Startup
is: Ræsa þjón við ræsingu forrits

[ctx: @info]
en: Set this option to turn-on the DLNA server at application start-up automatically
is: Veldu þetta til að ræsa DLNA-þjóninn sjálfvirkt um leið og forritið er sett í gang

[ctx: @info]
en: The media server allows to share items through the local network using %1 standard and %2 protocol. Many kind of electronic devices can support DLNA, as tablets, cellulars, TV, etc.
    
    Note: depending of the network features and the configuration, the delay to discover the server on client devices can take a while.
is: Margmiðlunarþjónninn gerir kleift að deila efni á staðarnetinu í gegnum %1 staðalinn og %2 samskiptamátann. Margar gerðir rafeindatækja styðja DLNA, svo sem spjaldtölvur, símar, sjónvörp, o.s.frv.
    
    Athugaðu: það er háð eiginleikum netkerfisins og uppsetningu þess, hvort umtalsverð töf verður fyrir biðlaratæki að finna netþjóninn.

[ctx: @title:window]
en: Media Server Contents
is: Efni á margmiðlunarþjóni

[ctx: @info]
en: The items list to share has changed. Do you want to start now the media server with this contents?
is: Listinn yfir atriði sem á að deila hefur breyst. Viltu ræsa núna margmiðlunarþjóninn með þessu efni?

[ctx: @label]
en: Server is running
is: Þjónninn er í gangi

[ctx: @info]
en: 1 album shared | %1 albums shared
is[0]: 1 albúmi deilt
is[1]: %1 albúmum deilt

[ctx: @info]
en: 1 item shared | %1 items shared
is[0]: 1 atriði deilt
is[1]: %1 atriðum deilt

[ctx: @action: button]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: @label]
en: Server is not running
is: Þjónninn er ekki í gangi

[ctx: @action: button]
en: Start
is: Byrja

[ctx: @info]
en: There is no collection to share with the current selection...
is: Það er ekkert myndasafn til að deila með núverandi vali...

[ctx: @info]
en: There is no item to share with the current selection...
is: Það eru engir hlutir til að deila með núverandi vali...

[ctx: @info]
en: Shared Items
is: Samnýtt (deild) atriði

[ctx: @title:window]
en: Starting Media Server
is: Ræsa margmiðlunarþjón

[ctx: @info]
en: An error occurs while to start Media Server...
is: Villa kom upp við að ræsa margmiðlunarþjón....

en: DLNA Export
is: DLNA-útflutningur

en: A tool to export items to a DLNA compatible device
is: Verkfæri til að flytja atriði út á DLNA-samhæft tæki

en: <p>This tool allows users to share items on the local network through a DLNA server.</p><p>Items to share can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Many kind of electronic devices can support DLNA, as tablets, cellulars, TV, etc.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að deila efni á staðarnetinu í gegnum DLNA-netþjón.</p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur.</p><p>Margar gerðir rafeindatækja styðja DLNA, svo sem spjaldtölvur, símar, sjónvörp, o.s.frv.</p>

[ctx: @action]
en: Share with DLNA...
is: Deila með DLNA...

en: %1 Media Server
is: %1 margmiðlunarþjónn

en: Media Server have been started
is: Margmiðlunarþjónn hefur verið ræstur

en: Media Server cannot be started!
is: Ekki er hægt að ræsa margmiðlunarþjón!

en: MJPEG Server have been started
is: MJPEG-þjónn hefur verið ræstur

en: MJPEG Server cannot be started!
is: Ekki er hægt að ræsa MJPEG-þjón!

[ctx: @title:window]
en: Share Files With MJPEG Stream Server
is: Deila skrám með MJPEG-streymisþjóni

[ctx: @title:window]
en: MJPEG Server Contents
is: Efni á MJPEG-þjóni

[ctx: @info]
en: The items list to share has changed. Do you want to start now the MJPEG server with this contents?
is: Listinn yfir atriði sem á að deila hefur breyst. Viltu ræsa núna MJPEG-þjóninn með þessu efni?

[ctx: @label]
en: Server Port:
is: Valkostir forskoðunar

[ctx: @info]
en: The MJPEG server IP port.
is: IP-gátt MJPEG-streymisþjóns.

[ctx: @info]
en: Set this option to turn-on the MJPEG server at application start-up automatically
is: Veldu þetta til að ræsa MJPEG-þjóninn sjálfvirkt um leið og forritið er sett í gang

[ctx: @info]
en: The %1 server allows to share items through the local network using a web browser. Motion JPEG is a video compression format in which each video frame is compressed separately as a JPEG image. MJPEG streams is a standard which allows network clients to be connected without additional module. Most major web browsers and players support MJPEG stream. To access to stream from your browser, just use http://address:port as url, with address the MJPEG server IP, and port the server port set in this config dialog.
is: %1 þjónninn gerir kleift að deila efni um staðarnetið í gegnum vafra. Motion JPEG er þjöppunarsnið fyrir myndskeið þar sem hverjum ramma myndskeiðs er þjappað sérstaklega sem JPEG-mynd. MJPEG-streymi er staðall sem gerir netbiðlurum kleift aðtengjast án nokkurra viðbótarhugbúnaðareininga. Flestir algengustu vafrar og myndspilarar styðja MJPEG-streymi. Til að skoða streymi úr vafranum þínum, skaltu einfaldlega setja inn slóðina http://vistfang:gátt, þar sem vistfangið er IP-tala MJPEG-þjónsins og gáttin er sú gátt sem stillt er í þessum uppsetningarglugga.

[ctx: @action: button]
en: Preview...
is: Forskoðun...

[ctx: @info]
en: Press this button to preview the stream on your computer with your browser.
is: Ýttu á þennan hnapp til að forskoða streymið í vafra á tölvunni þinni.

[ctx: @title]
en: Server
is: Netþjónn

[ctx: @label]
en: JPEG Quality:
is: JPEG gæði:

[ctx: @info]
en: The JPEG quality [50:lower - 100:higher]. Warning: better quality require more network bandwidth
is: JPEG-myndgæði [50:lægri - 100:hærri]. Aðvörun: betri gæði krefjast meiri bandbreiddar á netkerfi

[ctx: @label]
en: JPEG Size:
is: JPEG stærð:

[ctx: @info]
en: The JPEG image size in pixels, using standard screen resolutions. Warning: larger size require more network bandwidth
is: Stærð JPEG-myndar í mynddílum, miðað við staðlaðar skjáupplausnir. Aðvörun: betri gæði krefjast meiri bandbreiddar á netkerfi

[ctx: @label]
en: Delay in Seconds:
is: Töf (í sekúndum):

[ctx: @info]
en: The delay in seconds between images.
is: Töf milli mynda, í sekúndum.

[ctx: @label]
en: Frames by Second:
is: Rammar á sekúndu:

[ctx: @info]
en: The number of frames by second to render the stream. Warning: larger rate require more network bandwidth
is: Fjöldi ramma á sekúndu til að myndgera streymið. Aðvörun: hærra hlutfall ramma krefst meiri bandbreiddar á netkerfi

[ctx: @option:check]
en: Stream in Loop
is: Streyma endurtekið

[ctx: @info]
en: The MJPEG stream will be played in loop instead once.
is: MJPEG-streymið verður spilað endurtekið í staðinn fyrir bara einu sinni.

[ctx: @title]
en: Stream
is: Streymi

[ctx: @label]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @label]
en: A transition is an visual effect applied between two images. For some effects, the duration can depend of random values and can change while the stream.
is: Millifærslur eru sjónræn áhrif sem beitt er milli tveggja mynda. Fyrir sum slík áhrif, getur tímalengdin ráðist af handahófskenndum gildum sem geta breyst á meðan streymi stendur.

[ctx: @title]
en: Transition
is: Millifærsla

[ctx: @label]
en: An effect is an visual panning or zooming applied while an image is displayed in MJPEG stream.
is: Millifærsla er sjónræn hliðrun eða aðdráttur sem beitt er á meðan mynd er birt í MJPEG-streymi.

[ctx: @title]
en: Effect
is: Sjónhverfing

[ctx: @title: On Screen Display]
en: OSD
is: OSD-stjórntexti

en: MJPEG Stream Server
is: MJPEG-streymisþjónn

en: A tool to export items as MJPEG Stream
is: Verkfæri til að flytja atriði út sem MJPEG-streymi

en: <p>This tool allows users to share items on the local network through a MJPEG Stream server.</p><p>Items to share can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Motion JPEG is a video compression format in which each video frame or interlaced field of a digital video sequence is compressed separately as a JPEG image. MJPEG streams is a standard which allows network clients to be connected without additional module. Most major web browsers and players support MJPEG stream.</p><p>To access to stream from your browser, use http://address:port as url, with address the MJPEG address, and port the MJPEG port set in config dialog. More than one computer can be connected to the MJPEG server at the same time.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að deila efni um staðarnetið í gegnum vafra. </p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur.</p><p>Motion JPEG er þjöppunarsnið fyrir myndskeið þar sem hverjum ramma myndskeiðs er þjappað sérstaklega sem JPEG-mynd. MJPEG-streymi er staðall sem gerir netbiðlurum kleift aðtengjast án nokkurra viðbótarhugbúnaðareininga. Flestir algengustu vafrar og myndspilarar styðja MJPEG-streymi. </p><p>Til að skoða streymi úr vafranum þínum, skaltu einfaldlega setja inn slóðina http://vistfang:gátt, þar sem vistfangið er IP-tala MJPEG-þjónsins og gáttin er sú gátt sem stillt er í þessum uppsetningarglugga. Fleiri en ein tölva geta tengst MJPEG-þjóninum á sama tíma.</p>

en: Developer
is: Forritari

[ctx: @action]
en: Share as MJPEG Stream...
is: Deila sem MJPEG-streymi ...

[ctx: @info:tooltip]
en: Orientation and script detection (OSD) only.
is: Einungis greining á stefnu og stafrófi (OSD).

[ctx: @info:tooltip]
en: Automatic page segmentation with OSD.
is: Sjálfvirk uppskipting á síðum með greiningu á stefnu og stafrófi.

[ctx: @info:tooltip]
en: Automatic page segmentation, but no OSD, or OCR. (not implemented)
is: Sjálfvirk uppskipting á síðum, án greiningar á stefnu og stafrófi eða OCR (ekki útfært ennþá).

[ctx: @info:tooltip]
en: Fully automatic page segmentation, but no OSD. (Default).
is: Sjálfvirk uppskipting á síðum, án greiningar á stefnu og stafrófi (sjálfgefið).

[ctx: @info:tooltip]
en: Assume a single column of text of variable sizes.
is: Ganga út frá stökum dálki af texta með breytilegri stærð.

[ctx: @info:tooltip]
en: Assume a single uniform block of vertically aligned text.
is: Ganga út frá stakri einsleitri textablokk með lóðréttum texta.

[ctx: @info:tooltip]
en: Assume a single uniform block of text.
is: Ganga út frá stakri einsleitri textablokk.

[ctx: @info:tooltip]
en: Treat the image as a single text line.
is: Meðhöndla myndina sem staka textalínu.

[ctx: @info:tooltip]
en: Treat the image as a single word.
is: Meðhöndla myndina sem stakt orð.

[ctx: @info:tooltip]
en: Treat the image as a single word in a circle.
is: Meðhöndla myndina sem stakt orð í hring.

[ctx: @info:tooltip]
en: Treat the image as a single character.
is: Meðhöndla myndina sem stakan staf.

[ctx: @info:tooltip]
en: Sparse text. Find as much text as possible in no particular order.
is: Dreifður texti. Finna eins mikinn texta og hægt er, í engri sérstakri röð.

[ctx: @info:tooltip]
en: Sparse text with OSD.
is: Dreifður texti með greiningu á stefnu og stafrófi.

[ctx: @info:tooltip]
en: Raw line. Treat the image as a single text line, bypassing hacks that are Tesseract-specific.
is: Hrá lína. Meðhöndla myndina sem staka textalínu, sleppir aðgerðum sem eru sértækar fyrir Tesseract.

[ctx: @info:tooltip]
en: Legacy engine only.
is: Aðeins eldri gerð vélar.

[ctx: @info:tooltip]
en: Neural nets LSTM engine only.
is: Aðeins LSTM-tauganetsvélar.

[ctx: @info:tooltip]
en: Legacy + LSTM engines.
is: Eldri + LSTM kerfi.

[ctx: @info:tooltip]
en: Default, based on what is available.
is: Sjálfgefið, byggt á því hvað sé tiltækt.

en: Tesseract is an optical character recognition engine for various operating systems.
is: Tesseract er kerfi fyrir ljóslestur (OCR) sem vinnur á mörgum stýrikerfum.

[ctx: @title:window]
en: OCR Text Converter
is: Umbreyting texta með OCR-ljóslestri

[ctx: @action:button]
en: &Start OCR
is: Ræ&sa OCR-ljóslestur

[ctx: @label]
en: This tool use the %1 open-source engine to perform Optical Characters Recognition. Tesseract program and the desired languages modules must be installed on your system.
is: Þetta verkfæri notar %1 kerfið með opnum grunnkóða til að framkvæma ljóslestur (OSD - Optical Character Recognition). Tesseract-forritið og umbeðnar tungumálaeiningar þess verða að vera uppsettar á stýrikerfinu þínu.

[ctx: @title]
en: Text Recognition
is: Textagreining

[ctx: @info]
en: After to process recognition, double-click on one item to display recognized text here. You can review words and fix if necessary. Press the Save button to record your changes.
is: Eftir greiningarferlið geturðu tvísmellt á eitt atriði til að birta hér greinda textann. Þú getur yfirfarið orð og lagað ef nauðsyn þykir. Ýttu á vistunarhnappinn til að skrá breytingarnar.

[ctx: @action: button]
en: Save
is: Vista

[ctx: @title]
en: Text Review
is: Yfirferð texta

[ctx: @info]
en: Processing %1
is: Vinn með %1

[ctx: @info]
en: Process failed
is: Ferli mistókst

[ctx: @info]
en: Process canceled
is: Hætt við ferli

[ctx: @info]
en: Internal error
is: Innri villa

[ctx: @info]
en: Success
is: Tókst

[ctx: @title:window]
en: Text Converter
is: Umbreyting texta

[ctx: @info]
en: The list does not contain any digital files to process. You need to select them.
is: Listinn inniheldur engar stafrænar skrár til að vinna með. Þú þarft að velja þær.

[ctx: @title]
en: Text Converter
is: Umbreyting texta

[ctx: @action]
en: &Abort
is: Hætt&a við

[ctx: @info]
en: Abort OCR processing of Raw files.
is: Hætta við OCR-ljóslestur RAW skráa.

[ctx: @action]
en: &Start OCR
is: Ræ&sa OCR-ljóslestur

[ctx: @info]
en: Start OCR using the current settings.
is: Hefja OCR-ljóslestur með núverandi stillingum.

[ctx: @info]
en: Tesseract program or language modules
    are not installed on your system.
is: Tesseract-forritið eða tungumálaeiningar
    eru ekki uppsett á kerfinu þínu.

[ctx: @action]
en: Process All Items
is: Vinna með öll atriði

[ctx: @action]
en: Process Selected Items
is: Vinna með valin atriði

en: Words
is: Orð

[ctx: @title]
en: OCR Text Converter
is: Umbreyting texta með OCR-ljóslestri

[ctx: @info]
en: A tool to batch convert documented images to text using OCR
is: Verkfæri til að breyta mörgum skjalaljósmyndum í texta með OCR-ljóslestri

[ctx: @info]
en: This tool can convert documented images data to Text format by using Tesseract, an open-source Optical Characters Recognition engine, originally developed at HP labs and now sponsored by Google.
    
    It supports multiple languages and scripts (including right-to-left text) and page layout analysis.
    
    See details on %1 for more information on Tesseract
is: Þetta verkfæri getur umbreytt skjalaljósmyndum í texta með OCR-ljóslestri í gegnum Tesseract, kerfi með opnum grunnkóða fyrir Optical Characters Recognition myndgreiningu, upphaflega þróað hjá HP og nú styrkt af Google.
    
    Það styður mörg tungumál og stafróf (meðal annars hægri-til-vinstri texta) og greynir einnig framsetningu á síður.
    
    Skoðaðu nánari upplýsingar á %1 til að fræðast betur um Tesseract

[ctx: @action]
en: OCR Text Converter...
is: Umbreyting texta með OCR-ljóslestri...

[ctx: @label]
en: Languages:
is: Tungumál:

[ctx: @info]
en: Specify the language used for OCR. In the Default mode of Language settings for digital text with multiple languages, 
    Tesseract can automatically recognize languages using Latin alphabets such as English or French, 
    but is not compatible with languages using hieroglyphs such as Chinese, Japanese.
    You can use the Orientation and Script Detection mode instead or a specific languagemodule if available.
is: Tilgreindu tungumálið sem á að nota við OCR-ljóslestur. Í sjálfgefnum ham tungumálasillinga fyrir stafrænan texta með mörgum tungumálum getur Tesseract greint sjálfkrafa tungumál sem nota latnesk stafróf á borð við ensku eða frönsku, 
    en er ekki samhæft við using tungumál sem nota myndletur eins og kínversku eða japönsku.
    Þú getur notað greiningu á stefnu og stafrófi í staðinn eða sérhæfðar tungumálseiningar ef þær eru í boði.

[ctx: @label]
en: Segmentation mode:
is: Uppskiptingarhamur:

[ctx: @info]
en: Specify page segmentation mode.
is: Tiltaktu ham uppskiptingar á síðum.

[ctx: @label]
en: Engine mode:
is: Hamur kerfis:

[ctx: @info]
en: Specify OCR engine mode.
is: Tiltaktu ham OCR-ljóslestrarkerfis.

[ctx: @label]
en: Resolution Dpi:
is: Upplausn (PÁT):

[ctx: @info]
en: Specify DPI for input image.
is: Tiltaktu PÁT inntaksmyndar.

[ctx: @label]
en: Store result in :
is: Geyma útkomu í:

[ctx: @option:check]
en: Text file
is: Textaskrá

[ctx: @info]
en: Store OCR result in separated text file
is: Geyma útkomu OCR-ljóslesturs í aðskilinni textaskrá

[ctx: @option:check]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @info]
en: Store OCR result in XMP metadata
is: Geyma útkomu OCR-ljóslesturs í XMP-lýsigögnum

[ctx: @option:check]
en: Use Multi-cores
is: Nota marga kjarna

[ctx: @info]
en: If this option is enabled, files will be processed in parallel
is: Sé þetta valið, verður unnið samhliða með skrárnar

[ctx: @option: default Tesseract mode]
en: Default
is: Sjálfgefið

[ctx: @option: osd Tesseract mode]
en: Orientation and Script Detection
is: Greining á stefnu og stafrófi

[ctx: @label]
en: Translate with %1:
is: Þýða með %1

en: Create Panorama
is: Búa til víðmynd

en: A tool to create panorama
is: Verkfæri til að búa til víðmynd

en: <p>This tool allows users to assemble images together to create large panorama.</p><p>To create panorama image, you need to use images taken from same point of view with a tripod and exposed with same settings.</p><p>The tool is able to assemble shot taken horizontally, vertically, or as a matrix. Take a care that target image will become huge and require a lots of memory to be processed.</p>
is: <p>Þetta verkfæri nýtist til að setja saman myndir og þannig útbúa stóra víðmynd.</p><p>Til að útbúa víðmynd þarftu að nota myndir sem teknar eru með sömu myndavél og linsu, við sömu aðstæður og helst með þrífót, og sem eru teknar með sama lýsingartíma og ljósopi.</p><p>Verkfærið getur sett saman myndaraðir sem teknar eru lárétt, lóðrétt eða sem reitaskipt þekja (matrix). Athugaðu að úttaksmyndin mun verða risastór og krefjast mikils minnis fyrir vinnsluna.</p>

[ctx: @action]
en: Create panorama...
is: Búa til víðmynd...

en: <b>Canceled</b>
is: <b>Hætt við</b>

en: <b>Cannot run <i>%1</i>:</b><p>%2</p>
is: <b>Get ekki keyrt <i>%1</i>:</b><p>%2</p>

en: Temporary panorama file does not exists.
is: Bráðabirgða víðmyndarskrá er ekki til staðar.

en: A panorama file named <filename>%1</filename> already exists.
is: Nú þegar er til skrá sem heitir <filename>%1</filename>.

en: Temporary project file does not exist.
is: Bráðabirgða verkefniskrá er ekki til.

en: A project file named <filename>%1</filename> already exists.
is: Nú þegar er til verkefnisskrá sem heitir <filename>%1</filename>.

en: Cannot move panorama from <filename>%1</filename> to <filename>%2</filename>.
is: Get ekki fært víðmynd úr <filename>%1</filename> í <filename>%2</filename>.

en: Cannot move project file from <filename>%1</filename> to <filename>%2</filename>.
is: Get ekki fært verkefnisskrá úr <filename>%1</filename> í <filename>%2</filename>.

en: Cannot copy converted image file from <filename>%1</filename> to <filename>%2</filename>.
is: Get ekki afritað umbreytta myndskrá frá <filename>%1</filename> í <filename>%2</filename>.

en: PTO file already created in the temporary directory.
is: PTO-skrá hefur þegar verið búin til í bráðabirgðamöppunni.

en: PTO file cannot be created in the temporary directory.
is: Ekki tókst að búa til PTO-skrá í bráðabirgðamöppunni.

en: Project file parsing failed.
is: Þáttun verkefnisskrár mistókst.

en: Unknown input file in the project file: <filename>%1</filename>
is: Óþekkt inntaksskrá í verkefnisskránni: <filename>%1</filename>

en: Input image cannot be loaded for preview generation.
is: Ekki er hægt að hlaða inntaksmynd fyrir gerð forskoðunar.

en: Tiff image creation failed.
is: Það mistókst að búa til TIFF-mynd.

en: Raw file conversion failed.
is: Umbreyting RAW-skrár mistókst.

[ctx: @title: window]
en: Welcome to Panorama Tool
is: Velkomin í víðmyndasamsetningarverkfærið

[ctx: @info]
en: Welcome to Panorama Tool
is: Velkomin í víðmyndasamsetningarverkfærið

[ctx: @info]
en: This tool stitches several images together to create a panorama, making the seam between images not visible.
is: Þetta verkfæri setur saman margar myndir til að framkalla víðmynd, þannig að samskeyti myndanna verði ekki sýnileg.

[ctx: @info]
en: This assistant will help you to configure how to import images before stitching them into a panorama.
is: Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér við að stilla hvernig flytja eigi inn myndir til að sauma þær saman í víðmynd.

[ctx: @info]
en: Images must be taken from the same point of view.
is: Myndirnar verða að vera teknar frá sama sjónarhorni.

[ctx: @info]
en: For more information, please take a look at
is: Til að sjá nánari upplýsingar, skoðaðu

[ctx: @title: group]
en: Panorama Binaries
is: Keyrsluskrár Panorama

[ctx: @title: group]
en: File Format
is: Skráarsnið

[ctx: @option: radio]
en: JPEG output
is: JPEG úttak

[ctx: @info: tooltip]
en: Selects a JPEG output with 90% compression rate (lossy compression, smaller size).
is: Velur JPEG úttak með 90% þjöppunarstuðli (þjöppun með gagnatapi, minni stærð).

[ctx: @info:whatsthis]
en: "JPEG output": Using JPEG output, the panorama file will be smaller at the cost of information loss during compression. This is the easiest way to share the result, or print it online or in a shop.
is: "JPEG úttak": Við að nota JPEG úttak verður víðmyndarskráin minni, en á kostnað þess að upplýsingar geta tapast við þjöppun. Þetta er hinsvegar auðveld leið til að deila útkomunni, eða til að prenta á netinu eða hjá prentþjónustu.

[ctx: @option: radio]
en: TIFF output
is: TIFF úttak

[ctx: @info: tooltip]
en: Selects a TIFF output compressed using the LZW algorithm (lossless compression, bigger size).
is: Velur TIFF úttak þjappað með LZW útreikningi (þjöppun án gagnatap, meiri stærð).

[ctx: @info: whatsthis]
en: "TIFF output": Using TIFF output, you get the same color depth than your original photos using RAW images at the cost of a bigger panorama file.
is: "TIFF úttak": Við að nota TIFF úttak færðu sömu litadýpt og úr RAW-myndunum, en á kostnað þess að víðmyndarskráin verður mjög stór.

[ctx: @title:window]
en: Set Panorama Images
is: Veldu myndir fyrir víðmynd

[ctx: @info]
en: Set here the list of your images to blend into a panorama. Please follow these conditions:
is: Settu hér lista yfir þær myndir sem á að skeyta saman í eina víðmynd. Virtu eftirtalin skilyrði:

[ctx: @info]
en: Images are taken from the same point of view.
is: Myndirnar verða að eru teknar frá sama sjónarhorni.

[ctx: @info]
en: Images are taken with the same camera (and lens).
is: Myndirnar eru teknar með sömu myndavél (og linsu).

[ctx: @info]
en: Note that, in the case of a 360° panorama, the first image in the list will be the image that will be in the center of the panorama.
is: Athugaðu að ef um er að ræða 360° víðmynd, þá verður fyrsta myndin á listanum sú mynd sem verður í miðjunni á víðmyndinni.

[ctx: @title:window]
en: Panorama Stitched
is: Víðmynd samsett

[ctx: @title:group]
en: Save Settings
is: Stillingar vistunar

[ctx: @label:textbox]
en: File name template:
is: Forsnið fyrir skráaheiti:

[ctx: @info:tooltip]
en: Name of the panorama file (without its extension).
is: Skráarheiti víðmyndarinnar (án endingar).

[ctx: @info:whatsthis]
en: "File name template": Set here the base name of the files that will be saved. For example, if your template is "panorama" and if you chose a JPEG output, then your panorama will be saved with the name "panorama.jpg". If you choose to save also the project file, it will have the name "panorama.pto".
is: "Sniðmát fyrir skráaheiti": Settu hér grunnnafn fyrir skrárnar sem verða vistaðar. Sem dæmi, ef sniðmátið er "Víðmynd" og þú velur JPEG úttak, þá verður víðmyndin þín vistuð með nafninu "Víðmynd.jpg". Ef þú velur einnig að vista verkefnisskrána, mun hún þá bera nafnið "Víðmynd.pto".

[ctx: @option:check]
en: Save project file
is: Vista verkefnisskrá

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the project file for further processing within Hugin GUI.
is: Vista verkefnisskrá til áframhaldandi vinnslu með Hugin viðmótinu.

[ctx: @info:whatsthis]
en: "Save project file": You can keep the project file generated to stitch your panorama for further tweaking within %1 by checking this. This is useful if you want a different projection, modify the horizon or the center of the panorama, or modify the control points to get better results.
is: "Vista verkefnisskrá": Þú getur haldið uppá verkefnisskrána sem varð til við að sauma saman myndirnar og notað hana til áframhaldandi vinnslu með %1 með því að merkja við þetta. Það er gagnlegt ef þú vilt nota einhverja aðra vörpun, laga til sjóndeildarhring eða miðju víðmyndarinnar, nú eða breyta og bæta stýripunkta svo útkoman verði betri.

[ctx: @title: dialog]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @label]
en: This file already exists
is: Þessi skrá er þegar til staðar

[ctx: @label]
en: One or more converted raw files already exists (they will be skipped during the copying process)
is: Ein eða fleiri umbreyttar RAW-skrár eru þegar til (þeim verður sleppt í afritunarferlinu).

[ctx: @info]
en: Panorama Stitching is Done
is: Samsetningu víðmyndar er lokið

[ctx: @info]
en: Congratulations. Your images are stitched into a panorama.
is: Til hamingju. Myndirnar hafa verið saumaðar saman í eina víðmynd.

[ctx: @info]
en: Your panorama will be created to the directory:
is: Víðmyndin verður búin til í möppunni:

[ctx: @info]
en: once you press the "Finish" button, with the name set below.
is: um leið og þú ýtir á "Ljúka" hnappinn, með heitinu sem er stillt hér fyrir neðan.

[ctx: @info]
en: If you choose to save the project file, and if your images were raw images then the converted images used during the stitching process will be copied at the same time (those are TIFF files that can be big).
is: Ef þú ákveður að vista verkefnisskrána, og ef upprunalegu myndirnar voru RAW-myndir; þá munu umbreyttu millistigsmyndirnar sem notaðar voru í ferlinu einnig verða afritaðar á sama tíma (þær eru TIFF skrár sem geta verið ansi stórar).

[ctx: @label]
en: Error
is: Villa

[ctx: @title: window]
en: Optimization
is: Bestun

[ctx: @option: check]
en: Level horizon
is: Rétta af sjóndeildarhring

[ctx: @info: tooltip]
en: Detect the horizon and adapt the project to make it horizontal.
is: Skynja sjóndeildarhring og aðlaga verkið þannig að hann verði láréttur.

[ctx: @info: whatsthis]
en: "Level horizon": Detect the horizon and adapt the projection so that the detected horizon is an horizontal line in the final panorama
is: "Rétta af sjóndeildarhring": Skynja sjóndeildarhring og aðlaga vörpunina þannig að sjóndeildarhringurinn verði að beinni láréttri línu í endanlegri víðmynd

[ctx: @info]
en: Optimization is in progress, please wait.
is: Bestun er í gangi, bíddu aðeins.

[ctx: @info]
en: The optimization step according to your settings is ready to be performed.
is: Allt er tilbúið til að besta verkið samkvæmt þeim stillingum sem þú valdir.

[ctx: @info]
en: This step can include an automatic leveling of the horizon, and also an automatic projection selection and size.
is: Þetta þrep getur innifalið afréttingu á sjóndeildarhring, auk vals á sjálfvirkri vörpun og stærð.

[ctx: @info]
en: To perform this operation, the "%1" program will be used.
is: Til að framkvæma þessa aðgerð verður "%1" forritið notað.

[ctx: @info]
en: Press the "Next" button to run the optimization.
is: Ýttu á "Næsta"-hnappinn til að keyra bestunina.

[ctx: @info]
en: Optimization has failed.
is: Bestun mistókst.

[ctx: @title: window]
en: Pre-Processing Images
is: Forvinnsla mynda

[ctx: @option: check]
en: Detect moving skies
is: Skynja skýjahreyfingar

[ctx: @info: tooltip]
en: Automatic detection of clouds to prevent wrong keypoints matching between images due to moving clouds.
is: Sjálfvirk skynjun á skýjum til að hindra ranga samsvörun stýripunkta vegna skýjahreyfinga.

[ctx: @info: whatsthis]
en: "Detect moving skies": During the control points selection and matching, this option discards any points that are associated to a possible cloud. This is useful to prevent moving clouds from altering the control points matching process.
is: "Skynja skýjahreyfingar": Á meðan val og samræming stýripunkta fer fram, hendir þessi möguleiki út öllum punktum sem tengjast skýjum á einhvern hátt. Þetta er gagnlegt til að koma í veg fyrir að tilfærsla á skýjum skekki niðurstöður samræmingarferlisins.

[ctx: @info]
en: Now, we will pre-process images before stitching them.
is: Núna verða myndirnar forunnar áður en þeim er skeytt saman.

[ctx: @info]
en: Pre-processing also include a calculation of some control points to match overlaps between images. For that purpose, the "%1" program will be used.
is: Forvinnslan innifelur líka útreikning á nokkrum stýripunktum til að samsvara skörun á myndum. Í þeim tilgangi er stuðst við "%1" hugbúnaðinn.

[ctx: @title:window]
en: <b>Preview and Post-Processing</b>
is: <b>Forskoðun og eftirvinnsla</b>

en: Processing Panorama Preview...
is: Vinn forskoðun víðmyndar...

en: <qt><p><h1>Panorama Post-Processing</h1></p></qt>
is: <qt><p><h1>Eftirvinnsla víðmyndar</h1></p></qt>

[ctx: @title:group]
en: Panorama Post-Processing
is: Eftirvinnsla víðmyndar

en: Preview Processing Cancelled.
is: Hætt við vinnslu forskoðunar.

en: <h1><b>Error</b></h1><p>%1</p>
is: <h1><b>Villa</b></h1><p>%1</p>

[ctx: Here a makefile is a script for GNU Make]
en: <p><b>Cannot create makefile: </b></p><p>%1</p>
is: <p><b>Get ekki búið til makefile-skrá: </b></p><p>%1</p>

[ctx: a project file is a .pto file, as given to hugin to build a panorama]
en: <p><b>Cannot create project file: </b></p><p>%1</p>
is: <p><b>Get ekki búið til verkefnisskrá: </b></p><p>%1</p>

[ctx: Error message for image file number %1 out of %2]
en: <p><b>Processing file %1 / %2: </b></p><p>%3</p>
is: <p><b>Vinn með skrá %1 / %2: </b></p><p>%3</p>

[ctx: Error message for panorama compilation]
en: <p><b>Panorama compilation: </b></p><p>%1</p>
is: <p><b>Frágangur víðmyndar: </b></p><p>%1</p>

en: <qt><h1>Panorama Preview</h1><p>Draw a rectangle if you want to crop the image.</p><p>Pressing the <i>Next</i> button will then launch the final stitching process.</p></qt>
is: <qt><h1>Forskoðun víðmyndar</h1><p>Dragðu upp ferhyrning ef þú vilt skera utan af myndinni.</p><p>Þegar ýtt er á <i>Næst</i> hnappinn verður ræst aðgerðin við að sauma myndirnar endanlega saman.</p></qt>

[ctx: Success for image file number %1 out of %2]
en: Processing file %1 / %2
is: Vinn með skrá %1 / %2

[ctx: Success for panorama compilation]
en: Panorama compilation
is: Frágangur víðmyndar

[ctx: Compilation started for image file number %1 out of %2]
en: Processing file %1 / %2
is: Vinn með skrá %1 / %2

[ctx: Panorama compilation started]
en: Panorama compilation
is: Frágangur víðmyndar

[ctx: @title:window]
en: Panorama Creator Wizard
is: Hjálparforrit fyrir víðmyndasamsetningu

en: Unsupported Paper Size
is: Óstudd pappírsstærð

[ctx: Output: FILE]
en: Print to Image File
is: Prenta í myndskrá

[ctx: Output: PDF]
en: Print to PDF
is: Prenta í PDF

[ctx: Output: GIMP]
en: Print with Gimp
is: Prenta með Gimp

[ctx: Caption type: NONE]
en: No caption
is: Enginn skýringartexti

[ctx: Caption type: FILENAME]
en: Image file names
is: Heiti myndskráa

[ctx: Caption type: DATETIME]
en: Exif date-time
is: EXIF dagsetning-tími

[ctx: Caption type: COMMENT]
en: Item comments
is: Athugasemdir atriðis

[ctx: Caption type: CUSTOM]
en: Custom format
is: Sérsnið

en: Printing canceled
is: Hætt við prentun

en: Processing page %1
is: Vinn með síðu %1

en: Could not save file %1
is: Gat ekki vistað skrána %1

en: Page %1 saved as %2
is: Síða %1 vistuð sem %2

en: Print Creator
is: Prentstjórnun

en: A tool to create print composition from images
is: Verkfæri til að útbúa prentsamsetningar úr myndum

en: <p>This tool allows users to back-process items (as assemble) before to print.</p><p>Items to process can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Different pre-defined paper sizes and layouts can be used to process files.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að eftirvinna atriði (raða saman) fyrir prentun.</p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur.</p><p>Mismunandi for-ákvarðaðar pappírsstærðir og mismunandi framsetning er í boði fyrir vinnslu skránna.</p>

en: Author
is: Höfundur

en: Contributor
is: Framlög frá

[ctx: @action]
en: Print Creator...
is: Prentstjórnun...

en: The GNU Image Manipulation Program.
is: GNU myndvinnsluforritið.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Caption Type:
is: Gerð skýringatexta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: print file name
    print camera exposure time
    print item comment
    print ISO sensibility from camera
    print date and time from camera
is: birta skráarheiti
    birta lýsingartíma myndavélar
    birta athugasemd atriðis
    birta ISO-næmni frá myndavél
    birta dagsetningu og tíma frá myndavél

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_7)
en: print camera sensor resolution
    print camera aperture
    print focal length from camera
    add a new line
is: birta upplausn myndflögu myndavélar
    birta ljósop myndavélar
    birta brennivídd frá myndavél
    bæta við nýrri línu

note: i18n: ectx: property (placeholderText), widget (Digikam::DTextEdit, m_FreeCaptionFormat)
en: Enter here your customized caption string...
is: Settu hér sérsniðna fyrirsögn skýringartexta...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_free_label)
en: The fields listed below can be used with the customization:
is: Gagnasviðin hér fyrir neðan er hægt að nota með sérsniðinu:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Text Color:
is: Textalitur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, textLabel1_2)
en: Text Size:
is: Stærð texta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Font Family:
is: Leturgerð:

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (DigikamGenericPrintCreatorPlugin::AdvPrintCropFrame, cropFrame)
en: Move the box in order to crop photos so that they fit inside the photo sizes you have given.  
    You can crop each image differently, or just click the 'Next' button to use the default crop 
    setting for each photo.
    Enable "Do not crop" to avoid cropping all the photos.
is: Færðu rammann til að sníða af myndunum svo þær passi í stærðirnar sem þú tilgreindir.  
    Þú getur sniðið af hverri mynd fyrir sig, eða einfaldlega smellt á 'Næsta' hnappinn til að  
    nota sjálfgefna stillingu fyrir allar myndirnar.
    Virkjaðu "Ekki sníða af" til að koma í veg fyrir að skorið sé af myndunum.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_disableCrop)
en: Do not crop photos, just scale them.
is: Ekki sníða utan af myndum, einungis breyta stærð þeirra.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_disableCrop)
en: Do not crop
is: Ekki sníða af

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft)
en: Rotate photo to the left
is: Snúa mynd til vinstri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropRotateLeft)
en: Rotate &left
is: Snúa ti&l vinstri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight)
en: Rotate photo to the right
is: Snúa mynd til hægri

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropRotateRight)
en: Rotate &right
is: Snúa til hæg&ri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, BtnPreviewPageDown) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, BtnPreviewPageDown) i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropPrev) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropPrev)
en: Previous photo
is: Fyrri mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropPrev)
en: << Pr&evious
is: << Fy&rri

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, BtnCropNext) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, BtnCropNext)
en: Next photo
is: Næsta mynd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, BtnCropNext)
en: Ne&xt >>
is: &Næsta >>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblCropPhoto)
en: Photo 0 of 0
is: Mynd 0 af 0

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, AdvPrintCustomLayout)
en: Custom layout
is: Sérsniðin framsetning

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_fitAsManyCheck)
en: Fit as many as possible:
is: Koma fyrir eins mörgum og mögulegt er:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Rows
is: Raðir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Photo size
is: Stærð ljósmynda

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_photoUnits)
en: inches
is: tommur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Columns
is: Dálkar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_photoGridCheck)
en: Photo grid:
is: Myndamöskvi:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, m_photosXPageCheck)
en: Automatic layout:
is: Sérsniðin framsetning:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: Photos per page
is: Myndir á síðu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4_2)
en: Photos:
is: Ljósmyndir:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblPhotoCount) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblSheetsPrinted) i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblEmptySlots)
en: <p align="right">0</p>
is: <p align="hægri">0</p>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel4)
en: Sheets:
is: Blöð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, TextLabel6)
en: Empty slots:
is: Tóm hólf:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_pagesetup)
en: Page settings
is: Stillingar blaðsíðu

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Pages Preview
is: Forskoðun síðna

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, LblPreview)
en: Page
is: Síða

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QToolButton, BtnPreviewPageUp) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QToolButton, BtnPreviewPageUp)
en: Next page
is: Næsta síða

[ctx: @title: column]
en: Caption
is: Skýringatexti

en: Choose your grid size
is: Veldu stærð möskva

en: Number of rows
is: Fjöldi raða

en: Insert number of rows
is: Settu inn fjölda raða

en: Number of columns
is: Fjöldi dálka

en: Insert number of columns
is: Settu inn fjölda dálka

en: Choose to have a custom photo size album
is: Veldu þetta til að setja upp sérsniðna stærð myndaalbúms

en: Photo height
is: Hæð mynda

en: Insert photo height
is: Settu inn hæð mynda

en: Photo width
is: Breidd mynda

en: Insert photo width
is: Settu inn breidd mynda

en: Rotate photo automatically on layout accordingly with camera orientation information
is: Snúa mynd sjálfvirkt í framsetningu miðað við stefnumerki frá myndavél

en: No page to print...
is: Engin síða til að prenta...

en: Starting to pre-process files...
is: Ræsi forvinnslu skráa...

en: Printing process aborted...
is: Hætt í prentun...

en: Printing process is not completed
is: Prentvinnslu er ekki lokið

en: Printing process completed.
is: Prentvinnslu er lokið.

en: Open destination directory in file-browser.
is: Opna móttökumöppu í skráastjóra.

en: There was an error to launch the external Gimp program. Please make sure it is properly installed.
is: Það varð villa við ræsingu utanaðkomandi Gimp forritsins. Athugaðu hvort forritið sé rétt uppsett.

en: Could not remove the GIMP's temporary files.
is: Gat ekki fjarlægt bráðabirgðaskrár Gimp forritsins.

en: Unable to create a temporary folder. Please make sure you have proper permissions to this folder and try again.
is: Mistókst að búa til bráðabirgðamöppu. Gakktu úr skugga um að þú hafir skrifheimildir í þessa möppu og reyndu aftur.

[ctx: @title:window]
en: Print Creator
is: Prentstjórnun

en: <qt><p><h1><b>Welcome to Print Creator</b></h1></p><p>This assistant will guide you to assemble images to be printed following specific templates as Photo Album, Photo Collage, or Framed Photo.</p><p>An adaptive photo collection page layout can be also used, based on Atkins algorithm.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í prentstjórnun</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun hjálpa þér að setja saman myndir til prentunar samkvæmt tilteknum sniðmátum, á borð við myndaalbúm, klippimynd, eða sem mynd í ramma.</p><p>Einnig er hægt að nota aðlaganlega uppsetningu fyrir ljósmyndasafnsíðu, sem byggð er á Atkins-reikniritinu.</p></qt>

[ctx: @title:group]
en: Optional Gimp Binaries
is: Valfrjálsar keyrsluskrár GIMP

en: Image Format:
is: Myndskráarsnið:

en: Select your preferred format to export printing as image.
is: Veldu hér kjörsniðið sem á að nota við að flytja prentun út sem mynd.

en: Destination folder:
is: Móttökumappa:

en: Output Destination Path
is: Slóð á áfangastað úttaks

en: The image output file name will be generated automatically.
is: Úttaksskráarheiti myndarinnar verður útbúið sjálfvirkt.

en: Open in File Browser
is: Opna í skráastjóra

[ctx: @info layout page]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @info]
en: Select your preferred print output.
is: Veldu hér prentúttakið sem þú vilt helst nota.

en: Add again
is: Bæta við aftur

en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @title:window]
en: Custom Layout
is: Sérsniðin framsetning

en: The selected custom photo size can not be applied to the paper size.
is: Valda sérsniðna stærð myndar er ekki hægt að nota á þessa pappírsstærð.

en: Custom
    layout
is: Sérsniðin
    framsetning

en: Welcome to Print Creator
is: Velkomin í prentstjórnun

en: Albums Selection
is: Val albúma

en: Select Page Layout
is: Veldu uppsetningu á síðu

en: Caption Settings
is: Stillingar skýringartexta

en: Crop and Rotate Photos
is: Utansníða og snúa myndum

en: Images Output Settings
is: Úttaksstillingar mynda

en: Render Printing
is: Myndgera prentun

en: Photo %1 of %2
is: Mynd %1 af %2

en: Page %1 of %2
is: Síða %1 af %2

en: Error opening input file
is: Get ekki opnað inntaksskrá

en: Error opening temporary folder
is: Get ekki opnað bráðabirgðamöppu

en: Cannot resize image. Aborting.
is: Get ekki minnkað mynd. Hætti við.

en: Cannot save resized image (JPEG). Aborting.
is: Get ekki vistað minnkaða mynd (JPEG). Hætti við.

en: Cannot save resized image (PNG). Aborting.
is: Get ekki vistað minnkaða mynd (PNG). Hætti við.

en: Cannot create a temporary directory
is: Ekki tókst að búa til bráðabirgðamöppu

en: Resizing %1
is: Breyti stærð %1

en: %1 resized successfully
is: Tókst að breyta stærð %1

en: Failed to resize %1: %2
is: Get ekki stærðarbreytt %1: %2

en: There are no files to send
is: Það eru engar skrár til að senda

en: Build images properties file
is: Byggi skrá með eigileikum mynda

en: no caption
is: enginn skýringartexti

en: no keywords
is: engin stikkorð

en: file "%1":
    Original images: %2
is: skrá "%1":
    Upprunalegar myndir: %2

en: Comments: %1
is: Athugasemdir: %1

en: Tags: %1
is: Merki: %1

en: Rating: %1
is: Einkunn: %1

en: properties.txt
is: eiginleikar.txt

en: Image properties file cannot be opened
is: Ekki er hægt að opna skrá með eiginleikum mynda

en: Image properties file done
is: Skrá með eiginleikum mynda tókst

[ctx: @title:window]
en: Processing Failed
is: Vinnsla mistókst

en: Some images cannot be resized.
    Do you want them to be added as attachments without resizing?
is: Sumar myndir er ekki hægt að minnka
    Viltu hengja þær við án þess að breyta stærð þeirra?

en: The file "%1" is too big to be sent, please reduce its size or change your settings
is: Skráin "%1" er of stór til að senda, minnkaðu hana eða breyttu stillingunum

en: Failed to start "%1" program. Check your system.
is: Tókst ekki að ræsa "%1" forritið. Athugaðu kerfið þitt.

en: Starting "%1" program...
is: Ræsi "%1" forritið...

en: After having sent your images by email...
is: Eftir að þú hefur sent myndirnar með tölvupósti...

en: Press 'Finish' button to clean up temporary files
is: Ýttu þá á 'Ljúka' hnappinn til að hreinsa upp bráðabirgðaskrár

[ctx: Image format: JPEG]
en: Jpeg
is: JPEG

[ctx: Image format: PNG]
en: Png
is: PNG

en: Send by Email
is: Senda með tölvupósti

en: A tool to send images by E-mail
is: Verkfæri til að senda myndir með tölvupósti

en: <p>This tool allows users to back-process items (as resize) before to send by e-mail.</p><p>Items to process can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Different mail client application can be used to process files on the network.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að eftirvinna atriði (breyta stærð ) fyrir sendingu í tölvupósti. </p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur<p>Mismunandi tölvupóstförrit má nota til að senda skrárnar.</p>

[ctx: @action]
en: Send by Mail...
is: Senda í tölvupósti...

en: Gnome Mail Client.
is: Gnome póstforrit.

en: GTK based Mail Client.
is: Póstforrit byggt á GTK.

en: KDE Mail Client.
is: KDE póstforrit.

en: Netscape Mail Client.
is: Netscape póstforrit.

en: Outlook Mail Client.
is: Outlook-póstforrit.

en: Mozilla Foundation Mail Client.
is: Póstforrit Mozilla Foundation.

en: Preparing file to export by mail...
is: Undirbý skrá til útflutnings með tölvupósti...

en: %1 input items to process
is: %1 inntaksatriði til að vinna með

en: <p>This view list all items to export by mail.</p>
is: <p>Þetta birtir öll atriði sem á að flytja út í tölvupósti.</p>

en: <qt><p><h1><b>Welcome to Email Tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you to send your items with a mail client application.</p><p>Before to export contents, you will be able to adjust attachments properties accordingly with your mail service capabilities.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í tölvupóstverkfærið</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun leiða þig í gegnum ferlið við að senda myndir í póstforritinu þínu.</p><p>Áður en efnið er sent, verður hægt að stilla eiginleika viðhengja í samræmi við getu póstþjónustunnar þinnar.</p></qt>

[ctx: @title:group]
en: Mail client application Binaries
is: Keyrsluskrár póstforrits

en: Mail program:
is: Póstforrit:

en: Select your preferred external mail client program here.
is: Veldu hér utanaðkomandi póstforrit sem þú vilt nota.

en: Attach a file with items properties
is: Hengja við skrá með eiginleikum atriðis

en: If you enable this option, all item properties as Comments, Rating, or Tags, will be added as an attached file.
is: Ef þú virkjar þetta, munu allir eiginleikar mynda sem settir eru sem Athugasemd, Einkunn, eða Merki, verða sett í viðhengda skrá.

en: Maximum email size limit:
is: Hámarksstærð tölvupósts:

en: Adjust image properties
is: Breyta eiginleikum mynda

en: If you enable this option, all images to be sent can be resized and recompressed.
is: Ef þú virkjar þetta, er hægt að minnka og endurþjappa allar myndir sem á að senda.

en: Image Properties
is: Eiginleikar myndar

en: Select the length of the images that are to be sent. The aspect ratio is preserved.
is: Veldu lengd (stærð) myndanna sem á að senda, Stærðarhlutföll verða varðveitt.

en: Image Length:
is: Lengd myndar:

en: Select your preferred format to convert image.
is: Veldu hér kjörsniðið sem á að nota við umbreytingu myndar.

en: <p>The new compression value of JPEG images to be sent:</p>
is: <p>Ný þjöppun JPEG mynda sem á að senda:</p>

en: <p><b>1</b>: very high compression<br/><b>25</b>: high compression<br/><b>50</b>: medium compression<br/><b>75</b>: low compression (default value)<br/><b>100</b>: no compression</p>
is: <p><b>1</b>: mjög mikil þjöppun<br/><b>25</b>: mikil þjöppun<br/><b>50</b>: meðalþjöppun<br/><b>75</b>: lítil þjöppun (sjálfgefið)<br/><b>100</b>: engin þjöppun</p>

en: Image quality:
is: Gæði mynda:

en: Remove all metadata
is: Fjarlægja öll lýsigögn

en: If you enable this option, all metadata as Exif, Iptc, and Xmp will be removed.
is: Ef þú hefur þennan möguleika virkan, verða öll lýsigögn úr EXIF,IPTC og XMP fjarlægð.

[ctx: @title:window]
en: Send by Email
is: Senda með tölvupósti

en: Welcome to Email Tool
is: Velkomin í tölvupóstverkfærið

en: Images List
is: Myndalisti

en: Email Settings
is: Stillingar á tölvupósti

en: Export by Email
is: Senda með tölvupósti

en: Video Slideshow
is: Myndskeiða-skyggnusýning

en: A tool to create video slideshow from images
is: Verkfæri til að búa til skyggnusýningu úr myndum

en: <p>This tool allows users to back-process image as frame to create video slide-show.</p><p>Items to process can be selected one by one or by group through a selection of albums.</p><p>Different visual effects can be applied to images to make transitions while to render target video.</p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir notendum kleift að eftirvinna atriði sem ramma þegar útbúið er kynningarmyndskeið (video slide-show). </p><p>Atriðin sem á að vinna er hægt að velja eitt og eitt eða í hópum með því að velja möppur<p>Mismunandi sjónbrellur má nota við millifærslur áður en úttaksmyndskeið er útbúið.</p>

[ctx: @action]
en: Create video slideshow...
is: Búa til myndskeiða-skyggnusýningu...

en: Starting to generate video slideshow...
is: Ræsi gerð myndskeiða-skyggnusýningar...

en: %1 input images to process
is: %1 inntaksmyndir til að vinna með

en: Video Slideshow is not completed
is: Myndskeiða-skyggnusýningu er ekki lokið

en: See the video encoding trace below
is: Skoðaðu rakningu myndmerkiskóðunar hér fyrir neðan

en: Video Slideshow completed.
is: Myndskeiða-skyggnusýningu er lokið.

en: Opening video stream in player...
is: Opna myndastreymi í spilara...

en: <p>This view list all items to include on video stream.</p><p>The first one is on top of the list, the last one</p><p>on the bottom. You can adjust the order of each item.</p>
is: <p>Þessi listi birtir öll atriði sem á að innifela í myndstreyminu.</p><p>Fyrsta atriðið er efst á listanum, það síðasta</p><p>er neðst. Þú getur breytt röðun hvers atriðis.</p>

en: <qt><p><h1><b>Welcome to Video Slideshow tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you to export</p><p>your images as a video stream.</p><p>You can generate quickly a <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Time-lapse_photography'>Time-lapse</a> movie from images</p><p>captured with a tripod mounted camera controlled with an <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Intervalometer#Photography'>intervalometer</a>.</p><p></p><p>You can also create a video presentation with transition</p><p>effects and audio tracks to show on a TV screen.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í verkfærið til að útbúa myndskeiða-skyggnusýningu</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir hjálpar þér að flytja</p><p>myndirnar þínar út sem myndskeið.</p><p>Þú getur á einfaldan hátt útbúið <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Time-lapse_photography'>tímaskeiðs-</a> myndskeið úr myndum</p><p>sem teknar eru með myndavél á þrífæti sem stýrt er með <a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Intervalometer#Photography'>tímastýringu (intervalometer)</a>.</p><p></p><p>Þú getur líka útbúið myndskeiðskynningu með millifærslum</p><p>og hljóðrásum til að sýna á sjónvarpsskjám.</p></qt>

[ctx: @title:group]
en: FFmpeg Binary
is: FFmpeg-tvíundaskrá

en: Media Container Format:
is: Snið margmiðlunargáms:

en: This control allows to choose the format of the media container to host video stream and soundtrack.
is: Þessi stýring gerir kleift að velja sniðið á margmiðlunargámi sem á að hýsa myndstreymi og hljóðrás.

en: Open in Player:
is: Opna í spilara:

en: Output
is: Úttak

en: Equalize Video Luminosity
is: Jafna birtustig myndskeiðs

en: Equalization Strength:
is: Styrkur myndjöfnunar:

en: This controls strength of equalization. Setting this option to zero effectively does nothing.
is: Þetta stýrir styrk á myndjöfnun (equalization). Settu þessa stillingu á núll til að ekkert gerist.

en: <i>These settings apply temporal midway video equalization effect while encoding frames as video. This adjusts the sequence of frames to have the same histograms, while maintaining their dynamics as much as possible. It’s useful for e.g. matching exposures from a timelapse sequence.</i>
is: <i>Þessar stillingar finna út meðalmyndjöfnun og beita henni á meðan rammar eru kóðaðir sem myndskeið. Þetta aðlagar litatíðnirit rammanna þannig að þau verði því sem næst þau sömu, á meðan reynt er að halda  í breytileika þeirra eins og mögulegt er. Þetta nýtist vel t.d. til að jafna mismunandi lýsingu á tímaháðum hreyfimyndarunum (timelapse).</i>

en: Frames Normalization
is: Samræming ramma

en: Soundtrack File:
is: Hljóðrásarskrá:

[ctx: @title:window]
en: Select Audio Track
is: Veldu hljóðspor

en: Soundtrack Duration:
is: Tímalengd hljóðrásar:

en: Soundtrack Preview:
is: Sýnishorn af hljóðrás:

en: <i>Notes about soundtrack: if the audio length is smaller than video, it will be played in loop. If the audio length is largest than video, it will be trimmed. Leave this setting empty if you don't want a soundtrack to the media.</i>
is: <i>Punktar um hljóðrás: ef lengd hljóðrásar er minni en myndskeiðs, verður hún spiluð í endurtekinni lykkju. Ef lengd hljóðrásar er lengri en á myndskeiðinu, verður klippt af henni. Skildu þetta eftir autt ef þú ætlar ekki að bæta hljóðrás við myndskeiðið.</i>

en: Audio Track
is: Hljóðspor

en: On Screen Display
is: Stjórntexti á skjá (OSD)

en: The video output file name will be generated automatically.
is: Úttaksskráarheiti myndskeiðsins verður útbúið sjálfvirkt.

en: Number of Frames by Image:
is: Fjöldi ramma fyrir hverja mynd:

en: This value repeat one image in the sequence.
    While creating timelapse; it's usual to use 1.
    Typically, the number of frames will determine
    the time to show the same frame in the video.
    The result will depend of the number of frames
    per second used to encode the media.
is: Þetta gildi endurtekur eina mynd í rununni.
    Þegar verið er að gera tímabundna hreyfimynd er oftast notað 1.
    Venjulega skilgreinir fjöldi ramma þann tíma sem á að sýna sama rammann í myndskeiðinu.
    Útkoman er háð þeim fjölda ramma á sekúndu sem notaður er til að kóða myndskeiðið.

en: Video Standard:
is: Myndmerkisstaðall:

en: Video Type:
is: Tegund myndskeiðs:

en: Video Bit Rate:
is: Rammatíðni myndmerkis:

en: Effect While Displaying Images
is: Sjónhverfing við birtingu mynda

en: <i>An effect is an visual panning or zooming applied while an image is displayed. The effect duration will follow the number of frames used to render the image on video stream. For a timelapse, let this setting to None.</i>
is: <i>Sjónbrella er sjónræn hliðrun eða aðdráttur sem beitt er á meðan mynd er birt. Tímalengdin ræðst af fjölda ramma sem notaðir eru til myndgerðar myndarinnar í myndskeiðsstreymi. Fyrir tímabundnar hreyfimyndir skaltu setja þetta á ekkert.</i>

en: Transition Between Images
is: Millifærsla á milli mynda:

en: <i>A transition is an visual effect applied between two images. For some effects, the duration can depend of random values and can change while the slideshow. For a timelapse, let this setting to None.</i>
is: <i>Millifærslur eru sjónræn áhrif sem beitt er milli tveggja mynda. Fyrir sum slík áhrif, getur tímalengdin ráðist af handahófskenndum gildum sem geta breyst á meðan skyggnusýningu stendur. Fyrir tímabundnar hreyfimyndir skaltu setja þetta á ekkert.</i>

en: Duration : %1 seconds by item, total %2 seconds (without transitions)
is: Tímalengd : %1 sekúndur á atriði, alls %2 sekúndur (án millifærslna)

[ctx: @title:window]
en: Create a Video Slideshow
is: Búa til myndskeiða-skyggnusýningu

en: Welcome to Video Slideshow Tool
is: Velkomin í verkfærið til að útbúa skyggnusýningar með myndskeiðum

en: Video Settings
is: Myndskeiðastillingar

en: Generating Video Slideshow
is: Bý til skyggnusýningu með myndskeiðum

en: Export as wallpaper
is: Flytja út sem skjáborðsmynd

en: A tool to set image as wallpaper
is: Verkfæri til að setja mynd sem bakgrunn skjáborðsins

en: <p>This tool changes background wallpaper to selected image for all desktops.</p><p>If many images are selected, the first one will be used.</p><p>If no image is selected, the first one from current album will be used.</p>
is: <p>Þetta verkfæri breytir bakgrunnsmynd yfir í valda mynd á öllum skjáborðum.</p><p>Ef margar myndir eru valdar, verður sú fyrsta notuð.</p><p>Ef engin mynd er valin, verður sú fyrsta úr viðkomandi möppu notuð.</p>

[ctx: @action]
en: Set as wallpaper
is: Setja sem skjáborðsmynd

[ctx: @title:window]
en: Error While to Set Image as Wallpaper
is: Villa við að setja mynd sem bakgrunn skjáborðsins

[ctx: @info]
en: Cannot change wallpaper image from current desktop with
    %1
    
    Error: %2
is: Get ekki skipt um bakgrunnsmynd á núverandi skjáborði með
    %1
    
    Villa: %2

[ctx: @info]
en: Cannot change wallpaper image from current desktop with
    %1
is: Get ekki skipt um bakgrunnsmynd á núverandi skjáborði með
    %1

en: Unknown Error %1
is: Óþekkt villa %1

en: Cannot change wallpaper image from current desktop with
    %1
    
    Context: %2
    
    Error: %3
is: Get ekki skipt um bakgrunnsmynd á núverandi skjáborði með
    %1
    
    Samhengi: %2
    
    Villa: %3

en: Cannot create desktop context.
is: Get ekki búið til skjáborðssamhengi.

en: Cannot set wall paper image path.
is: Get ekki sett slóð fyrir bakgrunnsmynd.

en: Cannot set wallpaper properties.
is: Get ekki stillt eiginleika bakgrunnsmyndar.

en: Cannot apply changes to desktop wallpaper.
is: Get ekki beitt breytingum á bakgrunnsmynd skjáborðs.

[ctx: @title:window]
en: WallPaper Settings
is: Stillingar á bakgrunnsmynd

en: Wallpaper Layout:
is: Framsetning bakgrunnsmyndar:

en: Adjusted
is: Aðlagað

en: Adjusted with Aspect ratio
is: Aðlöguð með stærðarhlutföllum

en: Adjusted and cropped
is: Aðlöguð og utansniðin

en: Centered
is: Miðjað

en: OpenGL Viewer
is: OpenGL skoðari

en: A tool to preview image with OpenGL
is: Verkfæri til að forskoða myndir með OpenGL

en: <p>This tool preview a series of items using OpenGL effects.</p><p><u>Usage:</u></p><table><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Item Access</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Previous Item:</td><td><i>Up</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>PgUp</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>Left</i> key</td></tr><tr><td></td><td>Mouse wheel up</td></tr><tr><td>Next Item:</td><td><i>Down</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>PgDown</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>Right</i> key</td></tr><tr><td></td><td>Mouse wheel down</td></tr><tr><td>Quit:</td><td><i>Esc</i> key</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Item Display</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Toggle fullscreen to normal:</td><td><i>f</i> key</td></tr><tr><td>Toggle scroll-wheel action:</td><td><i>c</i> key (either zoom or change image)</td></tr><tr><td>Rotation:</td><td><i>r</i> key</td></tr><tr><td>Reset view:</td><td>double click</td></tr><tr><td>Original size:</td><td><i>o</i> key</td></tr><tr><td>Zooming:</td><td>Move mouse in up-down-direction while pressing the right mouse button</td></tr><tr><td></td><td><i>c</i> key and use the scroll-wheel</td></tr><tr><td></td><td><i>+</i> and <i>-</i> keys</td></tr><tr><td></td><td>ctrl + scrollwheel</td></tr><tr><td>Panning:</td><td>Move mouse while pressing the left button</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Others</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Show this help:</td><td><i>F1</i> key</td></tr></table>
is: <p>This tool preview a series of items using OpenGL effects.</p><p><u>Usage:</u></p><table><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Item Access</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Previous Item:</td><td><i>Upp</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>PgUp</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>Vinstri</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td>Músarhjól upp</td></tr><tr><td>Næsta atriði:</td><td><i>Niður</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>PgDown</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>Hægri</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td>Músarhjól niður</td></tr><tr><td>Hætta:</td><td><i>Esc</i>-lykill</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Birting atriða</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Úr skjáfylli í venjulegt:</td><td><i>f</i>-lykill</td></tr><tr><td>Víxla skrunhjólsaðgerð af/á:</td><td><i>c</i>-lykill (annað hvort aðdráttur eða skipta um mynd)</td></tr><tr><td>Snúningur:</td><td><i>r</i>-lykill</td></tr><tr><td>Endurstilla sýn:</td><td>tvísmella</td></tr><tr><td>Upprunaleg stærð:</td><td><i>o</i>-lykill</td></tr><tr><td>Aðdráttur:</td><td>Færa mús upp/niður á meðan ýtt er á hægri músarhnapp</td></tr><tr><td></td><td><i>c</i> key and use the scroll-wheel</td></tr><tr><td></td><td><i>+</i> og <i>-</i> lyklar</td></tr><tr><td></td><td>ctrl + skrunhjól</td></tr><tr><td>Hliðrun:</td><td>Færa mús á meðan ýtt er á vinstri músarhnapp</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Annað</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Birta þessa hjálp:</td><td><i>F1</i>-lykill</td></tr></table>

[ctx: @action]
en: OpenGL Image Viewer
is: OpenGL myndaskoðari

en: OpenGL Error
is: OpenGL villa

en: GL_ARB_texture_rectangle OpenGL extension is not supported on your system
is: GL_ARB_texture_rectangle OpenGL-kerfisauki er ekki stutt á kerfinu þínu

en: No OpenGL context has been found
is: Ekkert OpenGL samhengi fannst

[ctx: @title:window]
en: Soundtrack Preview
is: Sýnishorn af hljóðrás

en: If set, the soundtrack for the current album will be saved and restored automatically on the next startup.
is: Ef þetta er stillt, verður hljóðrás fyrir núverandi albúm vistuð og endurheimt sjálfkrafa við næstu ræsingu.

en: Move the selected track up in the playlist.
is: Færa valinn hljóðbút upp á sýningarlistanum.

en: Move the selected track down in the playlist.
is: Færa valinn hljóðbút niður á sýningarlistanum.

en: Add new tracks to the playlist.
is: Bæta nýjum hljóðbútum við sýningarlistann.

en: Delete the selected track from the playlist.
is: Eyða völdum hljóðbút úr spilunarlista.

en: Load playlist from a file.
is: Hlaða spilunarlista inn úr skrá.

en: Save playlist to a file.
is: Vista spilunarlista í skrá.

en: Clear the playlist.
is: Hreinsa spilunarlistann.

[ctx: number of tracks and running time]
en: 1 track [%2] | %1 tracks [%2]
is[0]: 1 hljóðbútur [%2]
is[1]: %1 hljóðbútar [%2]

en: Slide time is greater than soundtrack time. Suggestion: add more sound files.
is: Sýningartími skyggna er lengri en hljóðrásin. Tillaga: bættu við hljóðskrám.

[ctx: @title:window]
en: Select Sound Files
is: Velja hljóðskrár

en: You can only move image files up one at a time.
is: Þú getur aðeins fært upp eina mynd í einu.

en: You can only move files down one at a time.
is: Þú getur aðeins fært niður eina mynd í einu.

[ctx: @title:window]
en: Load Playlist
is: Hlaða inn spilunarlista

en: Playlist (*.m3u)
is: Spilunarlisti (*.m3u)

[ctx: @title:window]
en: Save Playlist
is: Vista spilunarlista

en: Cannot access file "%1". Please check the path is correct.
is: Gat ekki opnað skrána "%1". Athugaðu hvort slóðin sé rétt.

en: Cannot create a preview of an empty file list.
is: Get ekki búið til forskoðun af tómum skráalista.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_selectionGroupBox)
en: Select audio files
is: Veldu hljóðskrár

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonUp)
en: Move the current image up in the portfolio list.
is: Færa myndir upp sýningarlistann.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonAdd)
en: Add some image files to the portfolio list.
is: Bæta myndum við sýningarlistann.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonDelete)
en: Remove some image files from the portfolio list.
is: Fjarlægja myndir af sýningarlistanum.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonDown) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonLoad) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundFilesButtonSave) i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QPushButton, m_SoundF
en: Move the current image down in the portfolio list.
is: Færa þessa mynd niður sýningarlistann.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_previewButton)
en: Preview...
is: Forskoðun...

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Options
is: Valkostir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_loopCheckBox)
en: &Loop
is: &Endurtaka

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_playCheckBox)
en: &Auto play
is: &Sjálfvirk spilun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_rememberSoundtrack)
en: Remember soundtrack
is: Muna hljóðrás

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Time comparison
is: Samanburður á tíma

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Slide:
is: Skyggna:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Soundtrack:
is: Hljóðrás:

en: No detail available
is: Engar ítaratriði tiltæk

en: %1 may not be playable.
is: %1 er kannski ekki hægt að spila.

en: This file may not be playable.
is: Þessa skrá er kannski ekki hægt að spila.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_playButton)
en: Play
is: Spila

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_stopButton)
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: Previous item to show]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_prevButton)
en: Previous
is: Fyrra

[ctx: Next item to show]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_nextButton)
en: Next
is: Næsta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Time:
is: Tími:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Elapsed:
is: Liðið:

[ctx: Total amount of time of presentation]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Total:
is: Samtals:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_soundLabel)
en: Volumes:
is: Hljóðstyrkur:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: &Interface
is: V&iðmót

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_useMillisecondsCheckBox)
en: Use &milliseconds instead of seconds
is: Nota &millísekúndur í stað sekúndna

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: &Controls
is: S&týringar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, m_enableMouseWheelCheckBox)
en: Enable mouse wheel to move between slides.
is: Virkja músarhjólið í að færa á milli skyggna.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_enableMouseWheelCheckBox)
en: Enable mouse &wheel
is: &Virkja músarhjólið

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_4)
en: OpenGL effects
is: OpenGL brellur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_openGlFullScale)
en: Use full screen resolution (slower)
is: Nota upplausn í heilskjá (hægara)

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: &Ken Burns effect
is: &Ken Burns sjónhverfing

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_kbDisableFadeCheckBox)
en: Disable &fade-in / fade-out
is: Slökkva á &inn-/út-deyfingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_kbDisableCrossfadeCheckBox)
en: Disable &cross-fade
is: Slökkva á &krossdeyfingu

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_enableKenBurnsSameSpeed)
en: Use &same speed for visual effects
is: Nota &sama hraða fyrir sjónrænir brellur

en: This is a comment sample...
is: Þetta er dæmi um athugasemd...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_fontselectBtn)
en: Select Font...
is: Veldu letur...

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Line length (in characters):
is: Lengd línu (stafafjöldi):

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Colors
is: Litir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_commentsDrawOutlineCheckBox)
en: Outlined Text
is: Útlínur texta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Background opacity:
is: Gegnsæi bakgrunns:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Font color:
is: Textalitur:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Background color:
is: Litur bakgrunns:

en: %1 image [%2] | %1 images [%2]
is[0]: %1 mynd [%2]
is[1]: %1 myndir [%2]

en: %1 image | %1 images
is[0]: %1 mynd
is[1]: %1 myndir

en: Cannot access file %1. Please check the path is correct.
is: Gat ekki opnað skrána %1. Athugaðu hvort slóðin sé rétt.

[ctx: Image number %1]
en: Image #%1
is: Mynd #%1

en: Ken Burns
is: Ken Burns áhrif

en: Delay between images (ms):
is: Töf milli mynda (ms):

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, m_delayLabel)
en: Delay between images (s):
is: Töf milli mynda (s):

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QGroupBox, m_ImagesFilesGroup)
en: Preview the currently selected image.
is: Forsýna valda mynd.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, m_ImagesFilesGroup)
en: Image List
is: Myndalisti

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, m_label6)
en: Total number of images in the portfolio and sequence duration.
is: Heildarfjöldi mynda í sýningunni og lengd milli skiptinga.

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, m_label7)
en: Currently selected image in the portfolio list.
is: Núverandi valin mynd á sýningarlistanum.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Content Rendering
is: Myndgerð efnis

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_printNameCheckBox)
en: P&rint filename
is: Bi&rta skráarheiti

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_printCommentsCheckBox)
en: Pr&int captions
is: B&irta skýringatexta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_printProgressCheckBox)
en: Progress indicator
is: Framvindumælir

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_3)
en: Playback
is: Afspilun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_shuffleCheckBox)
en: &Shuffle images
is: &Stokka upp myndir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_offAutoDelayCheckBox)
en: &Off Auto Delay
is: &Sjálfvirk töf af

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QCheckBox, m_offAutoDelayCheckBox)
en: this option requires user action to switch between images
is: þessi valkostur krefst afskipta notanda til að skipta á milli mynda

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Effect :
is: Sjónhverfing :

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_openglCheckBox)
en: Use Open&GL transitions
is: Nota Open&GL tilfærslur

[ctx: @title:window]
en: Presentation
is: Kynning

[ctx: @action: play presentation]
en: Start
is: Byrja

[ctx: @info:tooltip]
en: Start Presentation
is: Hefja kynningu

[ctx: @title: main settings for the presentation]
en: Main Settings
is: Aðalstillingar

[ctx: @title: caption settings for the presentation]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @title: soundtrack settings for the presentation]
en: Soundtrack
is: Hljóðrás

[ctx: @title: advanced presentation settings]
en: Advanced
is: Ítarlegra

[ctx: Filter Effect: No effect]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Filter Effect: Bend]
en: Bend
is: Beygt

[ctx: Filter Effect: Blend]
en: Blend
is: Blanda

[ctx: Filter Effect: Cube]
en: Cube
is: Teningur

[ctx: Filter Effect: Fade]
en: Fade
is: Dofna

[ctx: Filter Effect: Flutter]
en: Flutter
is: Hlykkjast

[ctx: Filter Effect: In Out]
en: In Out
is: Inn/Út

[ctx: Filter Effect: Rotate]
en: Rotate
is: Snúa

[ctx: Filter Effect: Slide]
en: Slide
is: Renna til

[ctx: Filter Effect: Random effect]
en: Random
is: Slembið

en: Slideshow Completed
is: Skyggnusýningu lokið

en: Click to Exit...
is: Smella til að hætta...

en: SlideShow Completed
is: Skyggnusýningu lokið

en: There are no images to show.
is: Hér eru engar myndir til að sýna.

en: OpenGL support is not available on your system.
is: OpenGL stuðningur er ekki tiltækur á kerfinu þínu.

[ctx: @title]
en: Presentation
is: Kynning

[ctx: @info]
en: A tool to render presentation
is: Verkfæri til að myndgera kynningu

[ctx: @info]
en: This tool render a series of items as an advanced slide-show.
    
    Plenty of transition effects are available are ones based on OpenGL and the famous Ken Burns effect.
    
    You can add a sound-track in background while your presentation.
is: Þetta verkfæri myndgerir röð atriða sem flóknari skyggnusýningu.
    
    Hægt er að nota fjölda millifærslna og sjónbrella sem oft byggjast á OpenGL, meðal annars hin frægu Ken Burns áhrif.
    
    Þú getur bætt inn hljóðrás sem spilast í bakgrunni kynningarinnar.

[ctx: @action]
en: Presentation...
is: Kynning...

[ctx: @title:window]
en: Specify Delay for Slide Show
is: Tilgreindu töf fyrir skyggnusýningu

en: Delay:
is: Töf:

[ctx: @title:window]
en: Delete Image
is: Eyða mynd

en: Do you want to move this image to the trash?
is: Viltu setja þessa mynd í ruslið?

[ctx: Filter Effect: Chess Board]
en: Chess Board
is: Skákborð

[ctx: Filter Effect: Melt Down]
en: Melt Down
is: Bráðna niður

[ctx: Filter Effect: Sweep]
en: Sweep
is: Sópað

[ctx: Filter Effect: Mosaic]
en: Mosaic
is: Mósaík

[ctx: Filter Effect: Cubism]
en: Cubism
is: Kúbismi

[ctx: Filter Effect: Growing]
en: Growing
is: Vaxandi

[ctx: Filter Effect: Horizontal Lines]
en: Horizontal Lines
is: Láréttar línur

[ctx: Filter Effect: Vertical Lines]
en: Vertical Lines
is: Lóðréttar línur

[ctx: Filter Effect: Circle Out]
en: Circle Out
is: Hringur út

[ctx: Filter Effect: Multi-Circle Out]
en: Multi-Circle Out
is: Hringir út

[ctx: Filter Effect: Spiral In]
en: Spiral In
is: Spírall inn

[ctx: Filter Effect: Blobs]
en: Blobs
is: Blöðrur

[ctx: @title:window]
en: Slideshow
is: Skyggnusýning

[ctx: Reason for inhibiting the screensaver activation, when the presentation mode is active]
en: Giving a slideshow
is: Halda skyggnusýningu

[ctx: @title:window]
en: Slideshow Settings
is: Stillingar skyggnusýninga

en: Delay between images:
is: Töf milli mynda:

en: The delay, in seconds, between images.
is: Töf milli mynda, í sekúndum.

en: Start with current image
is: Byrja með núverandi mynd

en: If this option is enabled, the Slideshow will be started with the current image selected in the images list.
is: Sé þetta valið, mun skyggnusýningin hefjast með núverandi valinni mynd úr myndalistanum.

en: Slideshow runs in a loop
is: Sýna skyggnusýninguna endurtekið frá byrjun

en: Run the slideshow in a loop.
is: Sýna skyggnusýninguna endurtekið frá byrjun.

en: Shuffle images
is: Stokka upp myndir

en: If this option is enabled, the Slideshow will run in random order
is: Sé þetta valið, mun skyggnusýningin sýna myndir í handahófskenndri röð.

en: Show progress indicator
is: Sýna framvinduvísi

en: Show a progress indicator with pending items to show and time progression.
is: Sýna framvinduvísi sem gefur til kynna atriði í bið og framvindu tíma.

en: Show image file name
is: Sýna nafn myndskráar

en: Show the image file name at the bottom of the screen.
is: Prenta skráarheiti myndar neðst á skjáinn.

en: Show image creation date
is: Sýna upprunadagsetningu

en: Show the image creation time/date at the bottom of the screen.
is: Prenta upprunalega dagsetningu myndar neðst á skjáinn.

en: Show camera aperture and focal length
is: Sýna ljósop og brennivídd myndavélar

en: Show the camera aperture and focal length at the bottom of the screen.
is: Prenta ljósop og brennivídd myndavélar neðst á skjá.

en: Show camera exposure and sensitivity
is: Sýna lýsingartíma og ljósnæmni myndavélar

en: Show the camera exposure and sensitivity at the bottom of the screen.
is: Prenta lýsingartíma og ljósnæmni myndavélar neðst á skjá.

en: Show camera make and model
is: Sýna tegund og gerð myndavélar

en: Show the camera make and model at the bottom of the screen.
is: Prenta tegund og gerð myndavélar neðst á skjá.

en: Show camera lens model
is: Birta gerð myndavélarlinsu

en: Show the camera lens model at the bottom of the screen.
is: Birta gerð myndavélarlinsu neðst á skjánum.

en: Show image caption
is: Sýna skýringartexta myndar

en: Show the image caption at the bottom of the screen.
is: Prenta upprunalega dagsetningu myndar neðst á skjáinn.

en: Show image title
is: Birta titil myndar

en: Show the image title at the bottom of the screen.
is: Birta titil myndar myndar neðst á skjánum.

en: Show image caption if it has not title
is: Birta skýringartexta myndar ef hún er ekki með titil

en: Show the image caption at the bottom of the screen if no titles existed.
is: Birta skýringartexta mynda neðst á skjá ef þær eru ekki með titil.

en: Show image tags
is: Birta merki mynda

en: Show the digiKam image tag names at the bottom of the screen.
is: Birta digiKam heiti myndamerkja neðst á skjánum.

en: Show image labels
is: Birta merkingar mynda

en: Show the digiKam image color label and pick label at the bottom of the screen.
is: Birta litmerkingu og sérmerkingu neðst á skjánum.

en: Show image rating
is: Sýna einkunn myndar

en: Show the digiKam image rating at the bottom of the screen.
is: Birta einkunn myndar neðst á skjánum.

en: Caption font:
is: Letur skýringatexta:

en: Select here the font used to display text in the slideshow.
is: Veldu hér letur fyrir texta sem birtist í skyggnusýningum.

en: Screen placement:
is: Staðsetning skjás:

en: In case of multi-screen computer, select here the monitor to slide contents.
is: Fyrir tölvu með marga skjái, veldu hér skjá fyrir skyggnusýningu.

[ctx: @label:listbox The current screen, for the presentation mode]
en: Current Screen
is: Núverandi skjár

[ctx: @label:listbox The default screen for the presentation mode]
en: Default Screen
is: Sjálfgefinn skjár

[ctx: @label:listbox %1 is the screen number (0, 1, ...)]
en: Screen %1
is: Skjár %1

en: <b>Note: This dialog for the Slideshow Settings can be activated at any time with the F2 key.</b>
is: <b>Athugaðu: Þennan glugga með stillingum skyggnusýningar má virkja hvenær sem er með F2-lyklinum.</b>

en: SlideShow
is: Skyggnusýning

en: A tool to render slideshow
is: Verkfæri til að myndgera skyggnusýningu

en: <p>This tool render a series of items as a simple slide-show.</p><p>Plenty of items properties can be displayed as overlay while running.</p><p>This tool can play album contents in recursive mode with children albums if any.</p><p><u>Usage:</u></p><table><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Item Access</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Previous Item:</td><td><i>Up</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>PgUp</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>Left</i> key</td></tr><tr><td></td><td>Mouse wheel up</td></tr><tr><td></td><td>Left mouse button</td></tr><tr><td>Next Item:</td><td><i>Down</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>PgDown</i> key</td></tr><tr><td></td><td><i>Right</i> key</td></tr><tr><td></td><td>Mouse wheel down</td></tr><tr><td></td><td>Right mouse button</td></tr><tr><td>Pause/Start:</td><td><i>Space</i> key</td></tr><tr><td>Slideshow Settings:</td><td><i>F2</i> key</td></tr><tr><td>Hide/Show Overlays:</td><td><i>F4</i> key</td></tr><tr><td>Quit:</td><td><i>Esc</i> key</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Item Properties</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Change Tags:</td><td>Use Tags keyboard shortcuts</td></tr><tr><td>Change Rating:</td><td>Use Rating keyboard shortcuts</td></tr><tr><td>Change Color Label:</td><td>Use Color label keyboard shortcuts</td></tr><tr><td>Change Pick Label:</td><td>Use Pick label keyboard shortcuts</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Others</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Show this help:</td><td><i>F1</i> key</td></tr></table>
is: <p>Þetta verkfæri myndgerir röð atriða sem einfalda skyggnusýningu.</p><p>Hægt er að birta yfirlag með margskonar eiginleikum atriðanna á meðan sýningu stendur.</p><p>Þetta verkfæri getur spilað efni úr undirmöppum ef þær eru til staðar.</p><p><u>Notkun:</u></p><table><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Aðgangur atriða</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Fyrra atriði:</td><td><i>Upp</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>PgUp</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>Vinstri</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td>Músarhjól upp</td></tr><tr><td></td><td>Vinstri músarhnappur</td></tr><tr><td>Næsta atriði:</td><td><i>Niður</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>PgDown</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td><i>Hægri</i>-lykill</td></tr><tr><td></td><td>Músarhjól niður</td></tr><tr><td></td><td>Hægri músarhnappur</td></tr><tr><td>Bið/Spila:</td><td><i>Bilslár</i>lykill</td></tr><tr><td>Stillingar skyggnusýningar:</td><td><i>F2</i>-lykill</td></tr><tr><td>Fela/Sýna yfirlög:</td><td><i>F4</i>-lykill</td></tr><tr><td>Hætta:</td><td><i>Esc</i>-lykill</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Eiginleikar atriða</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Breyta merkjum:</td><td>Nota flýtilykla fyrir merki</td></tr><tr><td>Breyta einkunn:</td><td>Nota flýtilykla fyrir einkunnir</td></tr><tr><td>Breyta litmerki:</td><td>Nota flýtilykla fyrir litmerkingar</td></tr><tr><td>Breyta sérmerkingu:</td><td>Nota flýtilykla fyrir sérmerkingar</td></tr><tr><td colspan="2"><nobr><center><b><h1>Annað</h1></b></center></nobr></td></tr><tr><td>Birta þessa hjálp:</td><td><i>F1</i>-lykill</td></tr></table>

[ctx: @action]
en: Slideshow
is: Skyggnusýning

en: Slideshow
is: Skyggnusýning

en: Play All
is: Spila allt

en: Play Selection
is: Valið til að spila

en: Play With Sub-Albums
is: Spila með öllum undiralbúmum

en: Slideshow Completed.
    Click To Exit
    or press ESC...
is: Skyggnusýningu lokið.
    Smelltu til að hætta
    eða ýttu á ESC...

en: An error has occurred to show item
    %1
is: Villa kom upp við birtingu atriðisins
    %1

en: Switch Screen
is: Skipta um skjá

[ctx: %1 is the screen number (0, 1, ...)]
en: Screen %1
is: Skjár %1

[ctx: @info]
en: A tool to export to Box web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Box-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Box web-service.
    
    See Box web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Box-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Box til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Box...
is: Flytja út á &Box...

en: Failed to upload photo
is: Mistókst að senda inn ljósmynd

en: Failed to list folders
is: Mistókst að gera möppulista

[ctx: @title:window]
en: Export to Box
is: Flytja út á Box

[ctx: @action:button]
en: Start Upload
is: Hefja innsendingu

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Box
is: Hefja sendingu í Box

[ctx: @info]
en: No image selected. Please select which images should be uploaded.
is: Engin mynd valin. Veldu hvaða myndir ætti að senda inn.

[ctx: @title:window]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @info]
en: Authentication failed. Click "Continue" to authenticate.
is: Auðkenning mistókst. Ýttu á 'Áfram' til að auðkenna.

[ctx: @action:button]
en: Continue
is: Halda áfram

[ctx: @action:button]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @info]
en: Box export
is: Box-útflutningur

[ctx: @title:window]
en: Uploading Failed
is: Innsending mistókst

[ctx: @info]
en: Failed to upload photo to Box.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd í Box.
    %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @title:window]
en: Login Failed
is: Innskráning mistókst

[ctx: @info]
en: Authentication failed. Do you want to try again?
is: Auðkenning mistókst. Viltu reyna aftur?

[ctx: @info]
en: Box call failed:
    %1
is: Box-skipun mistókst: 
    %1

[ctx: @info]
en: A tool to export to Dropbox web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Dropbox-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Dropbox web-service.
    
    See Dropbox web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Dropbox-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Dropbox til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Dropbox...
is: Flytja út á &Dropbox...

[ctx: @title:window]
en: Export to Dropbox
is: Flytja út á Dropbox

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Dropbox
is: Hefja sendingu í Dropbox

en: No image selected. Please select which images should be uploaded.
is: Engin mynd valin. Veldu hvaða myndir ætti að senda.

en: Authentication failed. Do you want to try again?
is: Auðkenning mistókst. Viltu reyna aftur?

en: Dropbox export
is: Dropbox útflutningur

en: Failed to upload photo to Dropbox.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd í Dropbox.
    %1
    Viltu halda áfram?

en: Dropbox call failed:
    %1
is: Dropbox skipun mistókst: 
    %1

en: Privacy setting of the album that will be created (required).
is: Gagnaleyndarstillingar albúmsins sem verður búið til (krafist).

en: Only Me
is: Aðeins ég

en: Only Friends
is: Eingöngu vinir

en: Friends of Friends
is: Vinir vina minna

en: Everyone
is: Allir

en: A tool to export to Facebook web-service
is: Verkfæri til að flytja út á Facebook-vefþjónustu

en: <p>This tool allows users to export items to Facebook web-service.</p><p>See Facebook web site for details: <a href='https://www.facebook.com/'>https://www.facebook.com/</a></p>
is: <p>Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Facebook-vefþjónustuna.</p><p>Skoðaðu vefsvæði Facebook til að sjá nánari upplýsingar: <a href='https://www.facebook.com/'>https://www.facebook.com/</a></p>

[ctx: @action]
en: Export to &Facebook...
is: Flytja út á &Facebook...

en: <p>Currently, as an open source project, we are unable to meet the Facebook requirements for reactivating this plugin.</p><p>For more information look here: <a href='https://bugs.kde.org/show_bug.cgi?id=182838'>KDE Bugtracking System</a></p>
is: <p>Eins og er, þá er okkur sem opnu og frjálsu hugbúnaðarverkefni ekki fært að uppfylla allar kröfur Facebook svo hægt sé að gera þessa viðbót virka aftur.</p><p>Nánari upplýsingar má sjá hér: <a href='https://bugs.kde.org/show_bug.cgi?id=182838'>KDE villumeldingakerfið</a></p>

en: Cannot open file
is: Get ekki opnað skrá

en: The service is not available at this time.
is: Þjónustan er ekki tiltæk núna.

en: The application has reached the maximum number of requests allowed.
is: Forritið hefur náð leyfðum hámarksfjölda beiðna.

en: Invalid session key or session expired. Try to log in again.
is: Ógildur setulykill eða setan er útrunnin. Reyndu að skrá þig inn aftur.

en: Invalid album ID.
is: Ógilt auðkenni albúms.

en: Album is full.
is: Albúmið er fullt.

en: Missing or invalid file.
is: Skrá er ógild eða vantar.

en: Too many unapproved photos pending.
is: Of margar ósamþykktar myndir bíða.

en: Validate previous session...
is: Fullgilda fyrri setu...

[ctx: @title:window]
en: Export to Facebook Web Service
is: Flytja út á Facebook vefþjónustu

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Facebook web service
is: Hefja sendingu á Facebook vefþjónustu

en: Continue with Facebook
is: Halda áfram með Facebook

en: Log Out of Facebook
is: Skrá út af Facebook

en: <i>auto create</i>
is: <i>útbúa sjálfvirkt<i>

en: Facebook Call Failed: %1
is: Facebook skipun mistókst: %1

en: Facebook export
is: Facebook útflutningur

en: Failed to upload photo into Facebook: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á Facebook. %1
    Viltu halda áfram?

en: Facebook Call Failed: %1
is: Facebook skipun mistókst: %1

en: Target location:
is: Úttaksstaðsetning:

[ctx: @title:window]
en: Target Folder
is: Úttaksmappa

en: Sets the target address to copy the items to.
is: Veldu úttaksvistfangið sem senda á atriðin til.

en: Target file behavior:
is: Hegðun úttaksskrár:

en: Copy files
is: Afrita skrár

en: Create symlinks
is: Búa til tákntengi (symlinks)

en: Create relative symlinks
is: Búa til afstæð tákntengi

en: Include the sidecar of the items
is: Hafa með fylgiskrár atriðanna

en: Write sidecar metadata to the items
is: Skrifa lýsigögn atriða í fylgiskrá

en: Overwrite existing items in the target
is: Skrifa yfir fyrirliggjandi atriði á úttaksstaðsetningu

en: Use the album path of the items in the target
is: Nota slóð möppu atriðanna í úttakinu

en: <p>The new compression value of JPEG images to be sent:</p><p><b>1</b>: very high compression<br/><b>25</b>: high compression<br/><b>50</b>: medium compression<br/><b>75</b>: low compression (default value)<br/><b>100</b>: no compression</p>
is: <p>Nýtt þjöppunargildi JPEG-mynda sem á að senda:</p><p><b>1</b>: mjög mikil þjöppun<br/><b>25</b>: mikil þjöppun<br/><b>50</b>: meðalþjöppun<br/><b>75</b>: lítil þjöppun (sjálfgefið)<br/><b>100</b>: engin þjöppun</p>

en: This is the list of items to copy to the specified target.
is: Þetta er listi yfir þau atriði sem á að senda á tilgreint úttak.

[ctx: @title:window]
en: Export to Local Storage
is: Flytja út á staðværa geymslu

[ctx: @action:button]
en: Start Export
is: Hefja útflutning

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start export to the specified target
is: Hefja útflutning á tilgreint úttak

[ctx: @title:window]
en: Copy not Completed
is: Afritun er ekki lokið

en: Some of the items have not been copied and are still in the list. You can retry to copy these items now.
is: Sum atriðin hafa ekki verið afrituð og eru ennþá á listanum. Þú getur reynt að afrita þau núna.

[ctx: @title]
en: File Copy
is: Afrita skrá

[ctx: @info]
en: A tool to export items to a local storage
is: Verkfæri til að flytja atriði út á staðværa geymslu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to a local storage.
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á staðværa geymslu.

[ctx: @action]
en: Export to local storage...
is: Flytja út á staðværa geymslu...

en: Sets the target address to upload the images to. This can be any address as used in Dolphin or Konqueror, e.g. ftp://my.server.org/sub/folder.
is: Veldu úttaksstaðsetningu til að senda myndirnar á. Þetta getur verið hverskonar vistfang sem notað er í Dolphin eða Konqueror, t.d. ftp://my.server.org/sub/folder.

en: Select export location...
is: Veldu staðsetningu útflutnings...

en: This is the list of images to upload to the specified target.
is: Þetta er listi yfir þær myndir sem á að senda á tilgreint úttak.

[ctx: @title:window]
en: Select Target...
is: Veldu úttak...

en: All Files (*)
is: Allar skrár (*)

en: <i>not selected</i>
is: <i>ekki valið</i>

[ctx: @title:window]
en: Export to Remote Storage
is: Flytja út á fjartengda geymslu

[ctx: @title:window]
en: Upload not Completed
is: Sendingu skráa er ekki lokið

en: Some of the images have not been transferred and are still in the list. You can retry to export these images now.
is: Sumar myndirnar hafa ekki verið sendar og eru ennþá á listanum. Þú getur reynt að flytja þær núna.

en: Select import location...
is: Veldu staðsetningu innflutnings...

en: This is the list of images to import into the current album.
is: Þetta er listi yfir þær myndir sem á að senda í tilgreint albúm.

[ctx: @title:window]
en: Select Items to Import...
is: Veldu atriði til að flytja inn...

[ctx: @title:window]
en: Import from Remote Storage
is: Flytja inn úr fjartengdri geymslu

[ctx: @action:button]
en: Start Import
is: Hefja innflutning

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start importing the specified images into the currently selected album.
is: Hefja innflutning á tilgreindum myndum inn í valið albúm.

[ctx: @title:window]
en: Import not Completed
is: Innflutningi skráa er ekki lokið

en: Some of the images have not been transferred and are still in the list. You can retry to import these images now.
is: Sumar myndirnar hafa ekki verið fluttar og eru ennþá á listanum. Þú getur reynt að flytja þær inn núna.

[ctx: @title]
en: File Transfer
is: Skráaflutningur

[ctx: @info]
en: A tool to export and import items with a remote location
is: Verkfæri til að flytja inn og senda atriði á fjartengda staðsetningu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export and import items with a remote location.
    
    Many protocols can be used, as FTP, SFTP, SAMBA, etc.
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á fjartengda staðsetningu.
    
    Margir samskiptastaðlar eru í boði, eins og t.d. FTP, SFTP, SAMBA, o.s.frv.

[ctx: @action]
en: Export to remote storage...
is: Flytja út á fjartengda geymslu...

[ctx: @action]
en: Import from remote storage...
is: Flytja inn úr fjartengdri geymslu...

en: Check if photo should be publicly visible or use Upload Options tab to specify this for all images
is: Merktu við hvort myndin eigi að vera sýnileg öllum eða notaðu valkosti í sendingu til að tilgreina það fyrir allar myndirnar

en: Check if photo should be visible to family or use Upload Options tab to specify this for all images
is: Merktu við hvort myndin eigi að vera sýnileg fjölskyldunni eða notaðu valkosti í sendingu til að tilgreina það fyrir allar myndirnar

en: Check if photo should be visible to friends or use Upload Options tab to specify this for all images
is: Merktu við hvort myndin eigi að vera sýnileg vinum þínum eða notaðu valkosti í sendingu til að tilgreina það fyrir allar myndirnar

en: Indicate the safety level for the photo or use Upload Options tab to specify this for all images
is: Settu inn öryggisstig fyrir hverja mynd eða notaðu valkosti í sendingu til að tilgreina það fyrir allar myndirnar

en: Indicate what kind of image this is or use Upload Options tab to specify this for all images
is: Settu inn tegund viðfangsefnis fyrir hverja mynd eða notaðu valkosti í sendingu til að tilgreina það fyrir allar myndirnar

en: Add extra tags per image or use Upload Options tab to add tags for all images
is: Settu inn aukamerki á hverja mynd eða notaðu valkosti í sendingu til að bæta inn merkjum fyrir allar myndirnar

en: Enter extra tags, separated by commas.
is: Settu aukamerki inn hér, aðskilin með kommum.

[ctx: @info]
en: A tool to export to Flickr web-service
is: Verkfæri til útflutnings myndasafna á Flickr vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Flickr web-service.
    
    See Flickr web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Flickr-vefþjónustu.
    
    Skoðaðu vefsvæði Flickr til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Flickr...
is: Flytja út til &Flickr...

[ctx: @title:window]
en: Enter Flickr Login URL
is: Settu inn innskráningarslóð Flickr

en: Copy the full URL from the external browser that contains the "oauth_token" entry:
is: Afritaðu fulla URL-slóð úr utanaðkomandi vafra sem inniheldur "oauth_token" færsluna:

en: Getting the maximum allowed file size.
is: Næ í leyfilega hámarks skráarstærð.

en: File Size exceeds maximum allowed file size.
is: Stærð skráar er meiri en leyfileg hámarks skráastærð.

en: No photo specified
is: Engin mynd tilgreind

en: General upload failure
is: Almenn villa við sendingu

en: Filesize was zero
is: Skráarstærð var engin

en: Filetype was not recognized
is: Skráartegund var ekki þekkt

en: User exceeded upload limit
is: Notandi fór fram yfir upphleðslutakmarkanir

en: Invalid signature
is: Ógild undirritun

en: Missing signature
is: Vantar undirritun

en: Login Failed / Invalid auth token
is: Innskráning mistókst / Ógilt auðkennistákn

en: Invalid API Key
is: Ógildur API-lykill

en: Service currently unavailable
is: Þjónustan er tímabundið ekki tiltæk

en: Invalid Frob
is: Ógilt Frob

en: Format "xxx" not found
is: Sniðið "xxx" finnst ekki

en: Method "xxx" not found
is: Aðferðin "xxx" finnst ekki

en: Invalid SOAP envelope
is: Ógilt SOAP envelope

en: Invalid XML-RPC Method Call
is: Ógilt XML-RPC Method Call

en: The POST method is now required for all setters
is: POST-aðferðarinnar er núna krafist fyrir alla

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Error Occurred: %1
    Cannot proceed any further.
is: Villa kom upp: %1
    Get ekki haldið áfram.

en: PhotoSet creation failed:
is: Mistókst að búa til myndasett:

en: Failed to fetch list of photo sets.
is: Mistókst að ná í lista með myndasettum.

en: Failed to query photo information
is: Mistókst að ná í ljósmyndaupplýsingar

en: Remove Account
is: Fjarlægja notandaaðgang

[ctx: photo permissions]
en: Public
is: Opinbert

en: This is the list of images to upload to your Flickr account.
is: Þetta er listi með þeim myndum sem verða sendar á Flickr aðganginn þinn.

en: Extra tags
is: Aukamerki

[ctx: photo permissions]
en: Family
is: Fjölskylda

[ctx: photo permissions]
en: Friends
is: Vinir

en: Safety level
is: Öryggisstig

en: Content type
is: Tegund efnis

[ctx: photo safety level]
en: Safe
is: Öruggt

[ctx: photo safety level]
en: Moderate
is: Hóflegt

[ctx: photo safety level]
en: Restricted
is: Takmarkað

[ctx: photo content type]
en: Photo
is: Ljósmynd

[ctx: photo content type]
en: Screenshot
is: Skjámynd

[ctx: photo content type]
en: Other
is: Annað

en: Tag options
is: Valkostir merkja

en: Use Host Application Tags
is: Nota merkingar frá forriti

en: More tag options
is: Fleiri valkostir merkja

en: Added Tags:
is: Viðbætt merki:

en: Enter new tags here, separated by commas.
is: Settu ný merki inn hér, aðskilin með kommum.

en: Add tags per image
is: Bæta við merkjum frá hverri mynd

en: If checked, you can set extra tags for each image in the File List tab
is: Ef þetta er valið, geturðu sett aukamerki fyrir hverja mynd á skráalistaflipanum

en: Strip Spaces From Tags
is: Fjarlægja auð bil í merkingum

en: Publication Options
is: Möguleikar fyrir birtingu

[ctx: As in accessible for people]
en: Public (anyone can see them)
is: Opið (allir geta séð þær)

en: Visible to Family
is: Sýnilegar fjölskyldunni

en: Visible to Friends
is: Sýnilegar vinum

en: More publication options
is: Fleiri birtingarmöguleikar

en: Safety level:
is: Öryggisstig:

en: Safe
is: Öruggt

en: Moderate
is: Hóflegt

en: Restricted
is: Takmarkað

en: Content type:
is: Tegund efnis:

en: <b><h2><a href='https://www.flickr.com'><font color="#0065DE">flick</font><font color="#FF0084">r</font></a> Export</h2></b>
is: <b><h2>Útflutningur á <a href='https://www.flickr.com'><font color="#0065DE">flick</font><font color="#FF0084">r</font></a></h2></b>

en: Fewer publication options
is: Færri birtingarmöguleikar

en: Fewer tag options
is: Færri valkostir merkja

[ctx: @title:window]
en: Export to %1 Web Service
is: Útflutningur á %1 vefþjónustu

[ctx: @action:button]
en: Start Uploading
is: Byrja innsendingu

en: Photostream Only
is: Einungis Photostream

en: Flickr Export
is: Útflutningur á Flickr

en: Failed to Fetch Photoset information from %1. %2
is: Tókst ekki að ná í upplýsingar um myndasett frá %1. %2

en: Failed to upload photo into %1. %2
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd í %1. %2
    Viltu halda áfram?

en: Failed to create folder
is: Mistókst að búa til möppu

en: File-size was zero
is: Skráastærðin var núll

en: File-type was not recognized
is: Skráagerðin var ekki þekkt

en: Login failed / Invalid auth token
is: Innskráning mistókst / Ógild staðfesting

en: The POST method is now required for all setters.
is: POST-aðferðarinnar er núna krafist fyrir alla.

en: Error occurred: %1
    Unable to proceed further.
is: Villa kom upp: %1
    Get ekki haldið áfram.

en: Failed to fetch photo-set list
is: Mistókst að ná í lista með myndarunum

en: Access Level
is: Aðgangsstig

en: These are security and privacy settings for the new Google Photos album.
is: Þetta eru einka- og öryggisstillingar fyrir nýja Google Photos albúmið.

[ctx: google photos album privacy]
en: Public
is: Opinbert

en: Public album is listed on your public Google Photos page.
is: Opið albúm er talið upp á opnu Google Photos síðunni þinni.

[ctx: google photos album privacy]
en: Unlisted / Private
is: Óskráð / Einka

en: Unlisted album is only accessible via URL.
is: Óskráð albúm eru eingöngu aðgengileg í gegnum slóð (URL).

[ctx: google photos album privacy]
en: Sign-In Required to View
is: Innskráningar krafist til að skoða

en: Unlisted album require Sign-In to View
is: Innskráningar krafist til að skoða óskráð albúm

en: Privacy:
is: Gagnaleynd:

[ctx: @info]
en: A tool to export and import items with Google web-service
is: Verkfæri til að flytja inn og senda atriði á Google-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export and import items with Google web-services.
    
    Google Photo and Google Drive web services are supported.
    
    See Google web sites for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja út og inn á Google-vefþjónustur.
    
    Stuðningur er við Google Photo og Google Drive vefþjónusturnar.
    
    Skoðaðu vefsíður Google til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Google Photos...
is: Flytja út á &Google Photos...

[ctx: @action]
en: Import from &Google Photos...
is: Flytja inn frá &Google Photos...

[ctx: @action]
en: Export to &Google Drive...
is: Flytja út á &Google Drive...

en: Add As New
is: Bæta við sem nýju

en: Item will be added alongside the linked version.
is: Atriðið mun koma við hlið tengda atriðisins.

en: Add All
is: Bæta öllu við

en: Items will be added alongside the linked version. You will not be prompted again.
is: Atriðið mun koma við hlið tengda atriðisins. Þú verður ekki spurð(ur) aftur.

en: Replace
is: Skipta út

en: Item will be replacing the linked version.
is: Atriðið mun koma í staðinn fyrir tengda atriðið.

en: Replace All
is: Skipta út öllu

en: Items will be replacing the linked version. You will not be prompted again.
is: Atriðið mun koma í staðinn fyrir tengda atriðið. Þú verður ekki spurð(ur) aftur.

en: A linked item already exists.
is: Tengt atriði gæti verið þegar til staðar.

en: Destination
is: Áfangastaður

[ctx: @label: source file]
en: Source
is: Uppruni

en: Tag path behavior :
is: Hegðun merkjaslóða:

en: Leaf tags only
is: Aðeins endamerki

en: Export only the leaf tags of tag hierarchies
is: Einungis flytja út endamerki úr merkjarunum

en: Split tags
is: Skipta merkjum

en: Export the leaf tag and all ancestors as single tags.
is: Flytja út endamerki og yfirmerki þeirra úr merkjarunum sem stök merki.

en: Combined String
is: Samsettur strengur

en: Build a combined tag string.
is: Búa til samsettan merkjastreng.

[ctx: @title:window]
en: Export to Google Drive
is: Flytja út á Google Drive

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Google Drive
is: Hefja sendingu á Google Drive

[ctx: @title:window]
en: Export to Google Photos Service
is: Útflutningur á Google Photos vefþjónustu

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Google Photos service
is: Hefja sendingu á Google Photos vefþjónustu

[ctx: @title:window]
en: Import from Google Photos Service
is: Flytja inn frá Google Photos vefþjónustu

[ctx: @action:button]
en: Start Download
is: Hefja niðurhal

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start download from Google Photos service
is: Hefja niðurhal frá Google Photos vefþjónustu

[ctx: @info]
en: Google Photos call failed: %1
is: Google Photos skipun mistókst: %1

[ctx: @info]
en: Google Drive call failed: %1
is: Google Drive skipun mistókst: %1

[ctx: @info]
en: Google Drive export
is: Google Drive útflutningur

[ctx: @info]
en: Google Photo export
is: Google Photo útflutningur

[ctx: @info]
en: Failed to save photo: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að vista mynd. %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: Failed to download photo: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að ná í mynd. %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: Failed to save image to %1
is: Tókst ekki að vista mynd í %1

[ctx: @info]
en: Failed to upload photo to %1.
    %2
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á %1
    %2
    Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: Failed to finish uploading photo to %1.
    %2
    No image uploaded to your account.
is: Mistókst að ljúka að senda mynd á %1
    %2
    Engin mynd var send inn á notandaaðganginn þinn.

[ctx: @action:button]
en: OK
is: Í lagi

[ctx: @info]
en: Google Drive call failed:
    %1
is: Google Drive skipun mistókst: 
    %1

[ctx: @info]
en: Google Photos call failed:
    %1
is: Google Photos skipun mistókst:
    %1

[ctx: @info]
en: You will be logged out of your account, click "Continue" to authenticate for another account
is: Eftir að þú hefur skráð þig út í vafranum, ýttu þá á 'Áfram' til að auðkenna á öðrum aðgangi

[ctx: @info]
en: A tool to export to ImageShack web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Imageshack-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to ImageShack web-service.
    
    See ImageShack web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á ImageShack-vefþjónustu.
    
    Skoðaðu vefsvæði ImageShack til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Imageshack...
is: Flytja út á &Imageshack...

en: Authenticating the user
is: Aukenni notandann

en: Getting galleries from server
is: Næ í myndasöfn frá þjóni

en: Successfully retrieved galleries
is: Náði öllum myndasöfnum

[ctx: @option]
en: Make private
is: Gera einka

[ctx: @label]
en: Tags (optional):
is: Merki (valfrjálst):

[ctx: @option]
en: Remove information bar on thumbnails
is: Fjarlægja upplýsingastiku af smámyndum

[ctx: @item:inlistbox]
en: Add to root folder
is: Bæta í grunnmöppu

[ctx: @item:inlistbox]
en: Create new gallery
is: Búa til nýtt myndasafn

[ctx: @title:window]
en: Export to ImageShack
is: Flytja út á Imageshack

[ctx: @action:button]
en: Upload
is: Senda inn

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to ImageShack web service
is: Hefja sendingu á Imageshack vefþjónustu

en: Image Shack Export
is: Image Shack útflutningur

en: Authenticating...
is: Auðkenni...

en: Login failed: %1
is: Innskráning mistókst: %1

en: Failed to get galleries list: %1
is: Það tókst ekki að sækja listann yfir söfn: %1

en: Failed to upload photo into ImageShack: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd inn til Imageshack: %1
    Viltu halda áfram?

en: Submission title
is: Titill innsendingar

en: Submission description
is: Lýsing á innsendingu

en: Imgur URL
is: Vefslóð Imgur

en: Imgur Delete URL
is: Imgur eyðingaslóð

en: Copy
is: Afrita

[ctx: @title]
en: ImgUr
is: Imgur

[ctx: @info]
en: A tool to export to ImgUr web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Imgur vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to ImgUr web-service.
    
    You can export items as anonymous or with an user account.
    
    See ImgUr web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á ImgUr-vefþjónustu.
    
    Þú getur flutt atriði út nafnlaust eða með notandaaðgangi.
    
    Skoðaðu vefsvæði ImgUr til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Imgur...
is: Flytja út á &Imgur..

en: Could not authorize
is: Gat ekki auðkennt

en: Could not open file
is: Gat ekki opnað skrá

en: Logged in as:
is: Skráð inn sem:

en: Forget
is: Gleyma

en: Upload Anonymously
is: Senda inn nafnlaust

[ctx: @title:window]
en: Export to imgur.com
is: Flytja út á Imgur.com

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Imgur
is: Hefja sendingu á Imgur

en: <i>Not logged in</i>
is: <i>Ekki skráð(ur) inn</i>

[ctx: @title:window]
en: Authorization Failed
is: Auðkenning brást

en: Failed to log into Imgur: %1
is: Mistókst að skrá inn á Imgur: %1

en: Failed to upload photo to Imgur: %1
is: Mistókst að senda mynd á Imgur: %1

en: Failed to upload photo to Imgur: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd inn á Imgur: %1
    Viltu halda áfram?

en: Home
is: Upphafsmappa

en: Go back to Home page
is: Fara til baka á forsíðu

[ctx: @info]
en: A tool to export photos as iNaturalist observations.
is: Verkfæri til að flytja út myndir sem iNaturalist-athuganir

[ctx: @info]
en: This tool exports photos as iNaturalist observations.
    
    See iNaturalist web site for details: %1.
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út sem iNaturalist-athuganir.
    
    Skoðaðu vefsvæði iNaturalist til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &iNaturalist...
is: Flytja út á &iNaturalist...

en: We're pretty sure it's in this %1.
is: Við erum nokkuð viss um að það er í %1.

en: Visually Similar
is: Áþekkt í sjón

en: Seen Nearby
is: Sást í nágrenninu

en: invalid name
is: ógilt nafn

en: Login
is: Innskráning

[ctx: @title:window]
en: ERROR While Creating Observation
is: VILLA við að búa til athugun

[ctx: @title:window]
en: ERROR While Uploading Photo
is: VILLA við að senda inn ljósmynd

[ctx: @title:window]
en: ERROR While Deleting Observation
is: VILLA við að eyða athugun

en: Timeout after exceeding %1 seconds
is: Tímamörkum náð eftir %1 sekúndur

[ctx: taxonomic rank]
en: kingdom
is: ríki

[ctx: taxonomic rank]
en: subkingdom
is: undirríki

[ctx: taxonomic rank]
en: phylum
is: fylking

[ctx: taxonomic rank]
en: subphylum
is: undirfylking

[ctx: taxonomic rank]
en: superorder
is: yfirættbálkur

[ctx: taxonomic rank]
en: order
is: ættbálkur

[ctx: taxonomic rank]
en: suborder
is: undirættbálkur

[ctx: taxonomic rank]
en: infraorder
is: innættbálkur

[ctx: taxonomic rank]
en: parvorder
is: smáættbálkur

[ctx: taxonomic rank]
en: zoosection
is: geiri í dýrafræði

[ctx: taxonomic rank]
en: zoosubsection
is: undirgeiri í dýrafræði

[ctx: taxonomic rank]
en: superfamily
is: yfirætt

[ctx: taxonomic rank]
en: epifamily
is: stórætt

[ctx: taxonomic rank]
en: family
is: ætt

[ctx: taxonomic rank]
en: subfamily
is: undirætt

[ctx: taxonomic rank]
en: supertribe
is: yfirættflokkur

[ctx: taxonomic rank]
en: tribe
is: ættflokkur

[ctx: taxonomic rank]
en: subtribe
is: undirættflokkur

[ctx: taxonomic rank]
en: genus
is: ættkvísl

[ctx: taxonomic rank]
en: genushybrid
is: blendingur

[ctx: taxonomic rank]
en: subgenus
is: undirættkvísl

[ctx: taxonomic rank]
en: section
is: geiri

[ctx: taxonomic rank]
en: subsection
is: undirgeiri

[ctx: taxonomic rank]
en: complex
is: flóki

[ctx: taxonomic rank]
en: species
is: tegund

[ctx: taxonomic rank]
en: hybrid
is: blendingur

[ctx: taxonomic rank]
en: subspecies
is: undirtegund

[ctx: taxonomic rank]
en: variety
is: yrki

[ctx: taxonomic rank]
en: infrahybrid
is: tegundablendingur

[ctx: distance]
en: meter
is: metri

[ctx: distance]
en: meters
is: metrar

[ctx: time]
en: hour
is: klukkustund

[ctx: time]
en: hours
is: klukkustundir

[ctx: time]
en: minute
is: mínúta

[ctx: time]
en: minutes
is: mínútur

[ctx: time]
en: second
is: sekúnda

[ctx: time]
en: seconds
is: sekúndur

en: This is the list of images to upload to an iNaturalist observation.
is: Þetta er listi með þeim myndum sem verða sendar á iNaturalist-athugun.

en: Date
is: Dagsetning

en: Location
is: Staðsetning

en: Observation
is: Athugun

en: <i>no identification</i>
is: <i>engin auðkenning</i>

en: Optionally describe your observation or explain your identification here.
is: Valkvætt getur þú lýst athugun þinni eða útskýrt auðkenningu þína hér.

en: Enter your identification here, popups will guide to a supported name.
is: Settu inn auðkenninguna þína hér; sprettgluggar munu leiðbeina að gildu heiti.

en: Enter your identification here; it is required.
is: Settu inn auðkenninguna þína hér; þetta er nauðsynlegt.

en: Place:
is: Staður:

en: More options
is: Fleiri valkostir

en: Photos should be taken within
is: Myndir ættu að vera teknar innan

en: minute(s) of observation.
is: mínúta/ur af athugun.

en: meter(s) of observation.
is: metri/ar af athugun.

en: Known observations should be within
is: Þekktar athuganir ættu að vera innan

en: <b><h2><a href="%1"><font color="#74ac00">iNaturalist</font></a> Export</h2></b>
is: <b><h2><a href="%1"><font color="#74ac00">iNaturalist</font></a> útflutningur</h2></b>

[ctx: @title:window]
en: Export as %1 Observation
is: Flytja út sem %1 athugun

en: Fewer options
is: Færri valkostir

en: <i>login <b>failed</b></i>
is: <i>Innskráning <b>mistókst</b></i>

en: <i>login <b>canceled</b></i>
is: <i><b>hætt við</b> innskráningu</i>

en: <i>no valid identification</i>
is: <i>engin gild auðkenning</i>

en: iNaturalist Export
is: iNaturalist útflutningur

en: observation
is: umsögn

[ctx: location]
en: obscured
is: hulið

en: Closest %1research-grade %2 reported in %3.
is: Nálægasta %1rannsókna-stigs %2 tilkynnt í %3.

en: observation time
is: tími umsagnar

en: from observation
is: úr athugun

en: not available
is: ekki tiltækt

en: observation location
is: staðsetning athugunar

en: Ipfs Url
is: IPFS-slóð

[ctx: @info]
en: A tool to export to IPFS web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á IPFS-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to IPFS web-service.
    
    See IPFS web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á IPFS-vefþjónustu.
    
    Skoðaðu vefsvæði IPFS til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Ipfs...
is: Flytja út á &IPFS..

[ctx: @title:window]
en: Export to IPFS
is: Flytja út á IPFS

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to IPFS
is: Hefja sendingu á IPFS

en: Failed to upload photo to IPFS: %1
is: Mistókst að senda mynd á IPFS: %1

en: Failed to upload photo to IPFS: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd inn á IPFS: %1
    Viltu halda áfram?

en: You cannot query the information of an image if you do not provide the title of that image.
is: Þú getur ekki gert fyrirspurn um upplýsingar í mynd ef þú tekur ekki fram titil myndarinnar.

[ctx: @info]
en: A tool to export to MediaWiki web-service
is: Verkfæri til að senda á MediaWiki-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to MediaWiki web-service.
    
    See MediaWiki web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á MediaWiki-vefþjónustu.
    
    Skoðaðu vefsvæði MediaWiki til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to MediaWiki...
is: Flytja út á MediaWiki...

en: Error on file '%1'
is: Villa í skránni '%1'

en: Error on file '%1': %2
is: Villa í skránni '%1': %2

en: Uploaded via digiKam uploader
is: Sent inn með digiKam-sendingaforriti (uploader)

[ctx: @info]
en: Select an image
is: Veldu mynd

[ctx: @info]
en: This is a clickable link to open the MediaWiki home page in a web browser.
is: Þetta er smellanlegur tengill til að opna MediaWiki heimasíðuna í vafra.

[ctx: @info]
en: This is the list of images to upload to the wiki.
is: Þetta er listi yfir þær myndir sem á að senda á kvikuna (wiki).

[ctx: @info]
en: This is the login form to your account on the chosen wiki.
is: Þetta er innskráningarformið á aðganginn þinn inn á valda kviku..

[ctx: @label: properties]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: @label: properties]
en: Date:
is: Dagsetning:

[ctx: @label: properties]
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: @label: properties]
en: Categories:
is: Flokkar:

[ctx: @label: properties]
en: Latitude:
is: Breiddargráða:

[ctx: @label: properties]
en: Longitude:
is: Lengdargráða:

[ctx: @option]
en: Account
is: Notandaaðgangur

[ctx: @info]
en: This is the login form to your MediaWiki account.
is: Þetta er innskráningarformið á MediaWiki-aðganginn þinn.

[ctx: @option: button]
en: New
is: Nýtt

[ctx: @info]
en: Add a wiki to this list
is: Bæta kviku á þennan lista

[ctx: @label]
en: Wiki:
is: Kvika (wiki):

[ctx: @info]
en: These are options for adding a Wiki.
is: Þetta eru valkostir þegar bætt er við kviku.

[ctx: @label: name of wiki area]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @label]
en: API URL:
is: Slóð á API-forritsviðmót:

[ctx: @action: button]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: @info]
en: Add a new wiki
is: Bæta við nýrri kviku

[ctx: @label]
en: Login:
is: Innskráning:

[ctx: @label]
en: Password:
is: Lykilorð:

[ctx: @action]
en: &Log in
is: &Innskráning

[ctx: @option]
en: Login Information
is: Upplýsingar um Innskráningu

[ctx: @label: name of the wiki the user is currently logged on]
en: Logged on:
is: Innskráður á:

[ctx: @label: username which is used to connect to the wiki]
en: Logged as:
is: Skráð sem:

[ctx: @action: button]
en: Change Account
is: Skipta um aðgang

[ctx: @info]
en: Logout and change the account used for transfer
is: Skrá út og skipta um aðganginn sem notaður er við millifærslu

[ctx: @option]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @label]
en: Author:
is: Höfundur:

[ctx: @label: source file]
en: Source:
is: Uppruni:

[ctx: @label]
en: License:
is: Notkunarleyfi:

[ctx: @item]
en: Own work, Creative Commons Attribution-Share Alike 4.0
is: Eigið verk, Creative Commons Attribution-Share Alike 4.0 (Deilist áfram)

[ctx: @item]
en: Own work, multi-license with CC-BY-SA-3.0 and GFDL
is: Eigið verk, margleyfa  CC-BY-SA-3.0 og GFDL

[ctx: @item]
en: Own work, multi-license with CC-BY-SA-3.0 and older
is: Eigið verk, margleyfa CC-BY-SA-3.0 og eldra

[ctx: @item]
en: Own work, Creative Commons Attribution-Share Alike 3.0
is: Eigið verk, Creative Commons Attribution-Share Alike 3.0 (Deilist áfram)

[ctx: @item]
en: Own work, Creative Commons Attribution 3.0
is: Eigið verk, Creative Commons Attribution 3.0

[ctx: @item]
en: Own work, release into public domain under the CC-Zero license
is: Eigið verk, gefið út til almenningsnota með CC-Zero notkunarleyfi

[ctx: @item]
en: Author died more than 100 years ago
is: Höfundur dó fyrir meira en 100 árum síðan

[ctx: @item]
en: Photo of a two-dimensional work whose author died more than 100 years ago
is: Ljósmynd af tvívíðu verki eftir höfund sem dó fyrir meira en 100 árum

[ctx: @item]
en: First published in the United States before 1923
is: Útgefið í fyrsta skipti í Bandaríkjunum fyrir 1923.

[ctx: @item]
en: Work of a U.S. government agency
is: Verk eftir bandaríska stjórnsýslustofnun

[ctx: @item]
en: Simple typefaces, individual words or geometric shapes
is: Einfaldar leturgerðir, stök orð eða rúmfræðilegir fletir

[ctx: @item]
en: Logos with only simple typefaces, individual words or geometric shapes
is: Táknmerki sem innihalda einungis einfaldar leturgerðir, stök orð eða rúmfræðilega fleti

[ctx: @item]
en: No license specified (not recommended for public wiki sites)
is: Ekkert notkunarleyfi tiltekið (ekki er mælt með þessu fyrir almennt aðgengileg kvikusvæði)

[ctx: @label]
en: Generic categories:
is: Almennir flokkar:

[ctx: @info]
en: This is a place to enter categories that will be added to all the files.
is: Þetta er staðurinn til að setja inn flokka sem verður bætt við allar skrárnar

[ctx: @label]
en: Generic text:
is: Almennur texti:

[ctx: @info]
en: This is a place to enter text that will be added to all the files, below the Information template.
is: Þetta er staðurinn til að setja inn texta sem verður bætt við allar skrárnar, fyrir neðan upplýsingasniðmátið.

[ctx: @label]
en: Upload comments:
is: Athugasemd við innsendingu:

[ctx: @info]
en: This is a place to enter text that will be used as upload comments. The default of 'Uploaded via digiKam uploader' will be used if empty.
is: Þetta er staðurinn til að setja inn texta sem verður notaður undir athugasemdir við innsendingu. Ef þetta er tómt, verður notað "Sent inn með digiKam-sendingaforriti (uploader)".

[ctx: @option]
en: Options
is: Valkostir

[ctx: @info]
en: These are options that will be applied to photos before upload.
is: Þetta eru valmöguleikarnir sem verður beitt á myndirnar áður en þær verða sendar.

[ctx: @option]
en: Resize photos before uploading
is: Breyta stærð mynda fyrir innsendingu

[ctx: @label]
en: Maximum size:
is: Hámarksstærð:

[ctx: @label]
en: JPEG quality:
is: JPEG gæði:

[ctx: @option]
en: Remove metadata from file
is: Fjarlægja lýsigögn úr skrá

[ctx: @option]
en: Remove coordinates from file
is: Fjarlægja staðsetningarhnit úr skrá

[ctx: @item]
en: Items Properties
is: Eiginleikar atriða

[ctx: @item]
en: Upload Settings
is: Sendistillingar

[ctx: @title:window]
en: Export to MediaWiki
is: Flytja út á MediaWiki

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to MediaWiki
is: Hefja sendingu á MediaWiki

en: MediaWiki export
is: MediaWiki útflutningur

[ctx: @title:window]
en: Login Error
is: Villa við innskráningu

en: Please check your credentials and try again.
is: Athugaðu auðkenninguna þína og reyndu aftur.

en: Upload finished with no errors.
is: Sendingu lauk án nokkurra villna.

[ctx: @info]
en: A tool to export to OneDrive web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á OneDrive-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to OneDrive web-service.
    
    See OneDrive web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á OneDrive-vefþjónustu.
    
    Skoðaðu vefsvæði OneDrive til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Onedrive...
is: Flytja út á &OneDrive...

[ctx: @title:window]
en: Export to Onedrive
is: Flytja út á OneDrive

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Onedrive
is: Hefja sendingu á OneDrive

[ctx: @info]
en: Onedrive export
is: OneDrive útflutningur

[ctx: @info]
en: Failed to upload photo to OneDrive.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á OneDrive.
    %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: Onedrive call failed:
    %1
is: OneDrive skipun mistókst: 
    %1

[ctx: @info]
en: A tool to export to Pinterest web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Pinterest-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Pinterest web-service.
    
    See Pinterest web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Pinterest-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Pinterest til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Pinterest...
is: Flytja út á &Pinterest...

en: Failed to upload Pin
is: Mistókst að senda inn Pin-mynd

en: Failed to list boards
is: Mistókst að gera lista yfir borð

[ctx: @title:window]
en: Export to Pinterest
is: Flytja út á Pinterest

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Pinterest
is: Hefja sendingu á Pinterest

en: Authentication failed. Click "Continue" to authenticate.
is: Auðkenning mistókst. Ýttu á 'Áfram' til að auðkenna.

en: Pinterest export
is: Pinterest útflutningur

en: Failed to upload photo to Pinterest.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á Pinterest.
    %1
    Viltu halda áfram?

en: Pinterest call failed:
    %1
is: Pinterest skipun mistókst: 
    %1

[ctx: piwigo login settings]
en: URL:
is: Vefslóð:

[ctx: piwigo login settings]
en: Username:
is: Notandanafn:

[ctx: piwigo login settings]
en: Password:
is: Lykilorð:

[ctx: @info]
en: A tool to export to Piwigo web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Piwigo-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Piwigo web-service.See Piwigo web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Piwigo-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Piwigo til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Piwigo...
is: Flytja út á &Piwigo...

en: Check if %1 already exists
is: Athuga hvort %1 er þegar til staðar

en: Piwigo URL probably incorrect
is: Slóðin á Piwigo myndasafnið er líklegast ekki rétt

en: Incorrect username or password specified
is: Rangt notandanafn eða lykilorð

en: Upload to Piwigo version inferior to 2.4 is no longer supported
is: Sending mynda á Piwigo-útgáfu eldri en 2.4 er ekki lengur stutt

en: Invalid response received from remote Piwigo
is: Ógild svörun fékkst frá Piwigo myndasafnsþjóni

en: Failed to list albums
is: Mistókst að gera albúmalista

en: Photo '%1' already exists.
is: Myndin '%1' er þegar til staðar.

en: Photo '%1' already exists in this album.
is: Myndin '%1' er þegar til staðar í þessu albúmi.

en: Error : Cannot open photo: %1
is: Villa: get ekki opnað ljósmynd: %1

en: Upload the chunk %1/%2 of %3
is: Senda gagnaböggulinn (chunk) %1/%2 af %3

en: Warning : The full size photo cannot be uploaded.
is: Aðvörun: Ekki er hægt að senda mynd í fullri stærð.

en: Upload the metadata of %1
is: Senda lýsigögn fyrir %1

en: Invalid response received from remote Piwigo (%1)
is: Ógild svörun fékkst frá fjartengdum Piwigo myndasafnsþjóni (%1)

en: Visit Piwigo website
is: Fara á heimasíðu Piwigo

en: Remote Albums
is: Fjartengd albúm

[ctx: reload album list]
en: Reload
is: Endurhlaða

en: Reload album list
is: Endurhlaða albúmalista

[ctx: piwigo account settings]
en: Name:
is: Nafn:

[ctx: piwigo url settings]
en: Url:
is: Slóð:

en: Change Account
is: Skipta um aðgang

en: Resize photos before uploading
is: Breyta stærð mynda fyrir útflutning

en: Maximum width:
is: Hámarksbreidd:

en: Maximum height:
is: Hámarkshæð:

en: Resized JPEG quality:
is: Gæði stærðarbreyttrar JPEG:

[ctx: @title:window]
en: Piwigo Export
is: Piwigo útflutningur

en: Edit Piwigo Data
is: Breyta Piwigo-gögnum

en: Failed to login into remote piwigo.
is: Tókst ekki að skrá inn í Piwigo myndasafn.

en: 
    Do you want to check your settings and try again?
is: 
    Viltu skoða stillingarnar þínar og reyna svo aftur?

en: Album
is: Albúm

en: Nothing to upload - please select photos to upload.
is: Ekkert til að senda - veldu myndir til sendingar.

en: The file %1 is not a supported image or video format
is: %1-skráin er ekki stutt mynd eða myndskeiðssnið

en: Uploading file %1
is: Sendi inn skrá %1

en: Failed to upload media into remote Piwigo.
is: Tókst ekki að senda efni í fjartengt Piwigo-safn.

en: 
    Do you want to continue?
is: 
    Viltu halda áfram?

[ctx: @option]
en: Visibility
is: Sýnileiki

[ctx: @info]
en: Set the visibility of the album
is: Stilla sýnileika albúmsins

[ctx: @label: properties]
en: Public
is: Opinbert

[ctx: @info]
en: A tool to export to Rajce web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Rajce-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Rajce web-service.
    
    See Rajce web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Rajce-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Rajce til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Rajce...
is: Flytja út á &Rajce...

en: Not logged in
is: Ekki skráð(ur) inn

en: Invalid command
is: Ógild skipun

en: Invalid login name or password
is: Ógilt notandanafn eða lykilorð

en: Session expired
is: Setan er útrunnin

en: Unknown album
is: Óþekkt albúm

en: Failed to open album
is: Mistókst að opna albúm

en: The album name cannot be empty
is: Nafn albúms má ekki vera tómt.

en: Failed to create album
is: Mistókst að búa til albúm

en: Album does not exist
is: Albúmið er ekki til

en: File upload failed
is: Innsending skráa mistókst

en: Unsupported file extension
is: Óstudd skráarending

en: Logging in %v%
is: Skrái inn %v%

en: Logging out %v%
is: Skrái út v%

en: Loading albums %v%
is: Hleð inn albúmi %v%

en: Creating album %v%
is: Bý til albúmið %v%

en: Opening album %v%
is: Opna albúm %v%

en: Closing album %v%
is: Loka albúmi %v%

en: Adding photos %v%
is: Bæti við myndum %v%

[ctx: @title:window]
en: Export to Rajce.net
is: Flytja út á Rajce.net

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Rajce.net
is: Hefja sendingu á Rajce.net

en: SmugMug New Album
is: Nýtt SmugMug albúm

en: These are basic settings for the new SmugMug album.
is: Þetta eru grunnstillingar fyrir nýja SmugMug albúmið.

en: Title of the album that will be created (required).
is: Titill albúmsins sem verður búið til (krafist).

en: Description of the album that will be created (optional).
is: Lýsing albúmsins sem verður búið til (val).

en: Album template for the new album (optional).
is: Forsnið albúmsins sem verður búið til (val).

[ctx: new smug album dialog]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: new smug album dialog]
note: i18nc("new smug album dialog", "Category:"),    d->categCoB); i18nc("new smug album dialog", "Subcategory:"), d->subCategCoB);
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: new smug album dialog]
en: Template:
is: Sniðmát:

en: Security && Privacy
is: Öryggi og gagnaleynd

en: These are security and privacy settings for the new SmugMug album.
is: Þetta eru einka- og öryggisstillingar fyrir nýja SmugMug albúmið.

[ctx: smug album privacy]
en: Public
is: Opinbert

en: Public album is listed on your public SmugMug page.
is: Opið albúm er talið upp á opnu SmugMug-síðunni þinni.

[ctx: smug album privacy]
en: Unlisted
is: Óskráð

en: Require password to access the album (optional).
is: Krefjast lykilorðs til að fá aðgang að albúmi (val).

en: Password hint to present to users in the password prompt (optional).
is: Ábending um lykilorð til notenda í innskráningu (val).

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Password Hint:
is: Vísbending lykilorðs:

[ctx: @info]
en: A tool to export and import items with SmugMug web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á SmugMug-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export and import items with SmugMug web-service.
    
    See SmugMug web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á SmugMug-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði SmugMug til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &SmugMug...
is: Flytja út á &SmugMug...

[ctx: @action]
en: Import from &SmugMug...
is: Flytja inn frá &SmugMug...

en: Logging in to SmugMug service...
is: Skrái inn í SmugMug þjónustu...

en: Login failed
is: Innskráning mistókst

en: Invalid user/nick/password
is: Ógildur notandi/gælunafn/lykilorð

en: Invalid API key
is: Ógildur API-lykill

en: Failed to list album template
is: Mistókst að telja upp sniðmát fyrir albúm

en: This is the list of images to upload to your SmugMug account.
is: Þetta er listi yfir myndirnar sem á að senda á SmugMug-aðganginn þinn.

en: This is a clickable link to open the SmugMug home page in a web browser.
is: Þetta er smellanlegur tengill til að opna SmugMug heimasíðuna í vafra.

en: Account
is: Notandaaðgangur

en: This is the SmugMug account that will be used to authenticate.
is: Þetta er SmugMug aðgangurinn sem verður notaður við auðkenningu.

[ctx: smug account login]
en: Anonymous
is: Nafnlaust

en: Login as anonymous to SmugMug web service.
is: Innskráning sem nafnlaeysingi í SmugMug vefþjónustuna.

en: SmugMug Account
is: SmugMug aðgangur

en: Login to SmugMug web service using email and password.
is: Innskráning í SmugMug vefþjónustuna með netfangi og lykilorði.

[ctx: smug account settings]
en: Name:
is: Nafn:

[ctx: smug account settings]
en: Email:
is: Tölvupóstfang:

en: Change SmugMug Account used to authenticate
is: Skipta um þann SmugMug aðgang sem verður notaður við auðkenningu

en: This is the SmugMug album that will be used for transfer.
is: Þetta er SmugMug aðgangurinn sem verður notaður við millifærsluna.

en: Nickname of SmugMug user to list albums.
is: Gælunafn SmugMug notanda fyrir upptalningu albúma.

en: Site Password:
is: Lykilorð vefsvæðis:

en: Site-wide password for specified SmugMug nick/user.
is: Svæðistengt lykilorð fyrir tiltekinn SmugMug notanda/gælunafn.

en: Album Password:
is: Lykilorð albúmsins:

en: Password for SmugMug album.
is: Lykilorð fyrir SmugMug albúm.

en: New Album
is: Nýtt albúm

en: Create new SmugMug album
is: Búa til nýtt SmugMug albúm

en: This is the location where SmugMug images will be downloaded.
is: Þetta er staðsetningin þar sem SmugMug myndirnar verða vistaðar.

en: These are options that will be applied to images before upload.
is: Þetta eru valmöguleikarnir sem verður beitt á myndirnar áður en þær verða sendar.

en: Maximum dimension:
is: Hámarksstærð:

[ctx: @title:window]
en: Import from SmugMug Web Service
is: Flytja inn frá SmugMug vefþjónustunni

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start download from SmugMug web service
is: Hefja innflutning frá SmugMug vefþjónustu

[ctx: @title:window]
en: Export to SmugMug Web Service
is: Flytja út á SmugMug vefþjónustuna

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to SmugMug web service
is: Hefja sendingu á SmugMug vefþjónustu

en: SmugMug call failed: %1
is: SmugMug skipun mistókst: %1

en: &lt;none&gt;
is: &lt;ekkert&gt;

en: You will be logged out of your account, click "Continue" to authenticate for another account.
is: Eftir að þú hefur skráð þig út í vafranum, ýttu þá á 'Áfram' til að auðkenna á öðrum aðgangi.

en: SmugMug Import
is: SmugMug innflutningur

en: SmugMug Export
is: SmugMug útflutningur

en: Failed to upload photo to SmugMug.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á SmugMug.
    %1
    Viltu halda áfram?

en: Failed to save photo: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að vista mynd. %1
    Viltu halda áfram?

en: Failed to download photo: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að ná í mynd. %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @info]
en: A tool to export to Twitter web-service
is: Verkfæri til að senda myndir á Twitter-vefþjónustu

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to Twitter web-service.
    
    See Twitter web site for details: %1
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á Twitter-vefþjónustuna.
    
    Skoðaðu vefsvæði Twitter til að sjá nánari upplýsingar: %1

[ctx: @action]
en: Export to &Twitter...
is: Flytja út á &Twitter...

en: File too big to upload
is: Skráin er of stór til að senda inn

en: Media format is not supported yet
is: Ekki er ennþá stuðningur við skráarsniðið

en: Failed to upload photo
    Code: %1, name: %2, message: %3
is: Mistókst að senda inn mynd
    Kóði: %1, nafn: %2, skilaboð: %3

en: Failed to create tweet for photo uploaded
is: Mistókst að búa til tíst fyrir innsendu myndina

[ctx: @title:window]
en: Export to Twitter
is: Flytja út á Twitter

[ctx: @info:tooltip, button]
en: Start upload to Twitter
is: Hefja sendingu á Twitter

en: Twitter export
is: Twitter-útflutningur

en: Failed to upload photo to Twitter.
    %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd á Twitter.
    %1
    Viltu halda áfram?

en: Twitter call failed:
    %1
is: Twitter skipun mistókst: 
    %1

en: Cannot open image at %1
is: Get ekki opnað mynd á %1

[ctx: @title:window]
en: %1 Call Failed
is: %1 skipun mistókst

en: Code: %1. %2
is: Kóði: %1. %2

en: Failed to upload photo: %1
    Do you want to continue?
is: Mistókst að senda mynd: %1
    Viltu halda áfram?

[ctx: @title]
en: Unified
is: Sameinað

[ctx: @info]
en: A tool to export items to web-services
is: Verkfæri til að senda myndir á vefþjónustur

[ctx: @info]
en: This tool allows users to export items to many web-services.
    
    This is a unified tool, grouping many tools in one.
is: Þetta verkfæri gerir kleift að flytja atriði út á margar vefþjónustur.
    
    Þetta er almennt verkfæri, sem hópar mörg verkfæri undir einn hatt.

[ctx: @action]
en: Export to Webservices...
is: Flytja út á vefþjónustur...

en: <qt><p><h1><b>Authentication done!</b></h1></p><p><h3>Account linking succeeded!</h3></p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Auðkenningu lokið!</b></h1></p><p><h3>Tenging notandaaðgangs tókst!</h3></p></qt>

en: <qt><p><h1><b>Authentication done!</b></h1></p><p><h3>Account linking failed!</h3></p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Auðkenningu lokið!</b></h1></p><p><h3>Tenging notandaaðgangs mistókst!</h3></p></qt>

en: Preparing files...
is: Undirbý skrár...

en: Start transferring process...
is: Ræsi flutningsferli...

en: <h3>This view lists all items to export.</h3>
is: <h3>Þetta birtir öll atriði sem á að flytja út.</h3>

en: <h3>This view lists user albums.</h3>
is: <h3>Þetta birtir öll albúm notandans.</h3>

[ctx: @title:window]
en: %1 - Create Album Failed
is: %1 - Mistókst að búa til albúm

en: <qt><p><h1><b>Welcome to Web Services Tool</b></h1></p><p>This assistant will guide you step by step, to export your items to popular Internet data hosting service.</p><p>Before exporting contents, you will be able to adjust items' properties according to your remote Web service capabilities.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í vefþjónustuverkfærið</b></h1></p><p>Þessi leiðarvísir mun leiða þig í gegnum ferlið við að senda myndir á algengar vefhýsingar á internetinu.</p><p>Áður en efnið er sent, verður hægt að stilla eiginleika viðhengja í samræmi við getu vefþjónustunnar þinnar.</p></qt>

en: &Choose operation:
is: Veldu að&gerð:

en: Export to web services
is: Útflutningur á vefþjónustur

en: Import from web services
is: Flytja inn frá vefþjónustum

en: &Choose remote Web Service:
is: Veldu &fjartengda vefþjónustu:

en: &Choose account:
is: Veldu notandaað&gang:

[ctx: @title:window]
en: Export to Web Services
is: Útflutningur á vefþjónustur

en: Welcome to Web Services Tool
is: Velkomin í vefþjónustuverkfærið

en: Authentication dialog
is: Auðkenningargluggi

en: Web Service Settings
is: Stillingar vefþjónustu

en: Export by Web Service
is: Flytja út með vefþjónustu

en: Error to import RAW image with ART
    Close this dialog to load RAW image with native import tool
is: Villa við að flytja inn RAW-mynd með ART
    Lokaðu þessum glugga til að hlaða inn RAW-mynd með innbyggða innflutningsverkfærinu

en: ART Raw Conversion
is: RAW-umbreyting með ART

en: Error to import RAW image with DarkTable
    Close this dialog to load RAW image with native import tool
is: Villa við að flytja inn RAW-mynd með DarkTable
    Lokaðu þessum glugga til að hlaða inn RAW-mynd með innbyggða innflutningsverkfærinu

en: DarkTable Raw Conversion
is: RAW-umbreyting DarkTable

en: Raw Import
is: Innflutningur RAW

en: Post Processing
is: Eftirvinnsla

en: Raw Decoding
is: RAW afkóðun

en: Import Raw Using Libraw
is: Flytja inn RAW-myndir með Libraw

en: A tool to import Raw images using Libraw engine
is: Verkfæri til að flytja inn RAW-myndir í gegnum Libraw-kerfið

en: <p>This Image Editor tool import Raw images using Libraw engine as decoder.</p><p>This is the <b>native</b> Raw Import tool included in core application. It does not require any external engine to work.</p><p>See Libraw web site for details: <a href='https://www.libraw.org/'>https://www.libraw.org/</a></p>
is: <p>Þetta myndvinnsluverkfæri flytur inn RAW-myndir með Libraw-kerfinu sem afkóðara.</p><p>Þetta er <b>innbyggða</b> RAW-innflutningsverkfærið sem fylgir með kjarnahugbúnaðinum. Það krefst einskis utanaðkomandi kerfis til að virka.</p><p>Skoðaðu vefsvæði Libraw til að sjá nánari upplýsingar: <a href='https://www.libraw.org/'>https://www.libraw.org/</a></p>

en: Cannot decode RAW image
    "%1"
is: Get ekki afkóðað RAW-myndina
    "%1"

en: Abort
is: Hætta við

en: Abort the current Raw image preview.
is: Hætta við forskoðun á núverandi RAW-mynd.

[ctx: @action: refresh RAW preview]
en: Update
is: Uppfæra

en: Generate a Raw image preview using current settings.
is: Búa til forskoðun RAW-myndar með núverandi stillingum.

en: Brightness:
is: Birtustig:

en: Set here the brightness adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á birtustigi myndar.

en: Set here the contrast adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á birtuskilum (andstæðum) myndar.

en: Gamma:
is: Litróf:

en: Set here the gamma adjustment of the image
is: Settu hér breytingar á litrófi (gamma) myndar

en: Set here the color saturation correction.
is: Stilltu hér leiðréttingu á gildi litmettunar.

en: Exposure (E.V):
is: Lýsingartími (EV):

en: This value in E.V will be used to perform an exposure compensation of the image.
is: Þessu EV-gildi verður bætt við aðalgildið til að fínstilla lýsingartíma.

en: This is the curve adjustment of the image luminosity
is: Settu hér breytingar á birtustigi myndar

en: Reset
is: Frumstilla

en: Reset curve to linear
is: Endurstilla ferilinn sem línulegan

en: Exposure
is: Lýsing

en: Luminosity Curve
is: Birtustigsferill

en: Info
is: Upplýsingar

en: Reset all settings to default values.
is: Frumstilla öll gildi.

en: Import
is: Flytja inn

en: Import image to editor using current settings.
is: Flytja myndir inn í myndvinnsluham með því að nota núverandi stillingar.

en: Use Default
is: Nota sjálfgefið

en: Use general Raw decoding settings to load this image in editor.
is: Nota almennar RAW afkóðunarstillingar til að hlaða þessari mynd inn í myndvinnsluforritið.

en: Error to import RAW image with RawTherapee
    Close this dialog to load RAW image with native import tool
is: Villa við að flytja inn RAW-mynd með RawTherapee
    Lokaðu þessum glugga til að hlaða inn RAW-mynd með innbyggða innflutningsverkfærinu

en: RawTherapee Raw Conversion
is: RAW-umbreyting RawTherapee

en: Error to import RAW image with UFRaw
    Close this dialog to load RAW image with native import tool
is: Villa við að flytja inn RAW-mynd með UFRaw
    Lokaðu þessum glugga til að hlaða inn RAW-mynd með innbyggða innflutningsverkfærinu

en: UFRaw Raw Conversion
is: RAW-umbreyting UFRaw

en: Trash
is: Rusl

en: Current Timeline Search
is: Núverandi tímalínuleit

en: Current Fuzzy Image Search
is: Núverandi loðin myndaleit

en: Current Fuzzy Sketch Search
is: Núverandi loðin skissuleit

en: Current Map Search
is: Núverandi kortaleit

en: Current Search
is: Núverandi leit

en: Current Duplicates Search
is: Núverandi tvítakaleit

en: <p>The album you want to delete contains files (%1) which are not displayed in digiKam.</p><p>Do you want to continue?</p>
is: <p>Mappan sem þú ætlar að eyða inniheldur skrár (%1) sem eru ekki birtar í digiKam.</p><p>Viltu halda áfram?</p>

en: <p>The album you want to delete is not empty.</p><p>Do you want to continue?</p>
is: <p>Mappan sem þú ætlar að eyða er ekki tóm.</p><p>Viltu halda áfram?</p>

[ctx: @title:window]
en: Rename Album (%1)
is: Endurnefna albúm (%1)

[ctx: @title:window]
en: Rename Album Root (%1)
is: Endurnefna grunnalbúm (%1)

en: Enter new album name:
is: Settu inn nafn á albúminu:

en: Scanning albums
is: Leita að albúmum

en: Searches
is: Leitir

en: The MySQL database directory was not found.
is: Mappa MySQL gagnagrunnsins fannst ekki.

en: The MySQL binary tools was not found.
is: Tvíundarkerfistól MySQL gagnagrunnsins fundust ekki.

en: The SQLite core database was not found.
is: SQLite-kjarnagagnagrunnurinn fannst ekki.

en: <p>If you want to start with a new configuration and with a first run wizard, delete the file:<br>%1</p>
is: <p>Ef þú vilt byrja aftur með nýja uppsetningu og keyra fyrsta-skiptis leiðarvísinn, skaltu eyða skránni:<br>%1</p>

en: An error occurred during the internal server start.<p>Details:
    %1</p>
is: Villa kom upp við ræsingu á innri þjóni.<p>Nánar:
    %1</p>

en: Failed to open the database.
is: Mistókst að opna gagnagrunninn.

en: <p>digiKam will attempt to start now, but it will <b>not</b> be functional.</p>
is: <p>digiKam mun reyna að ræsa sig upp núna, en verður <b>ekki</b> nothæft.</p>

en: <p>Failed to open the database.</p><p>You cannot use digiKam without a working database. digiKam will attempt to start now, but it will <b>not</b> be functional. Please check the database settings in the <b>configuration menu</b>.</p>
is: <p>Mistókst að opna gagnagrunninn. </p><p>Þú getur ekki notað digiKam án starfhæfs gagnagrunns. digiKam mun reyna að ræsa sig upp núna, en verður <b>ekki</b> nothæft. Athugaðu gagnagrunnsstillingar í <b>stillingavalmyndinni</b>.</p>

en: <p>Failed to open the database. Error message from database:</p><p><b>%1</b></p><p>You cannot use digiKam without a working database. digiKam will attempt to start now, but it will <b>not</b> be functional. Please check the database settings in the <b>configuration menu</b>.</p>
is: <p>Mistókst að opna gagnagrunninn. Villuskilaboð frá gagnagrunni:</p><p><b>%1</b></p><p>Þú getur ekki notað digiKam án starfhæfs gagnagrunns. digiKam mun reyna að ræsa sig upp núna, en verður <b>ekki</b> nothæft. Athugaðu gagnagrunnsstillingar í <b>stillingavalmyndinni</b>.</p>

en: Failed to initialize the database.
is: Mistókst að frumstilla gagnagrunninn.

en: Your database character set has changed since this album was last opened.
    Old character set: %1, new character set: %2
    If you have recently changed your database character set, you need not be concerned.
    Please note that if you switched to a database character set that does not support some of the filenames in your collection, these files may no longer be found in the collection. If you are sure that you want to continue, click 'Yes'. Otherwise, click 'No' and correct your database character set setting before restarting digiKam.
is: Stafatafla (character set) gagnagrunnsins virðast hafa breyst síðan þetta albúm var síðast opnað.
    Fyrri stafatafla: %1, Ný stafatafla: %2
    Ef þú ert viss um að hafa breytt stafatöflu gagnagrunnsins nýlega, þá er ekki víst að neitt sé í ólagi.
    Athugaðu að hafir þú skipt yfir í stafatöflu gagnagrunns sem ekki styður nöfn ákveðinna mynda í safninu þínu, þá gætu þær myndir verið ósjáanlegar. Sértu viss um að þú viljir halda áfram, smelltu þá á 'Já' til að vinna með þetta albúm. Annars; smelltu á  'Nei' og leiðréttu stafatöflustillingarnar áður en þú ræsir digiKam aftur.

en: <p>The collection </p><p><b>%1</b><br/>(%2)</p><p> is currently not found on your system.<br/> Please choose the most appropriate  option to handle this situation:</p>
is: <p>Myndasafnið </p><p><b>%1</b><br/>(%2)</p><p> finnst ekki í augnablikinu á kerfinu þínu.<br/> Veldu viðeigandi aðgerð fyrir slík tilfelli:</p>

en: <p>The collection is still available, but the identifier changed.<br/>This can be caused by restoring a backup, changing the partition layout or the file system settings.<br/>The collection is now located at this place:</p>
is: <p>Myndasafnið er tiltækt, en auðkennið breyttist.<br/>Þetta getur komið fyrir þegar endurheimt er frá öriggisafritun, við breytingar á disksneiðum eða á stillingum skráakerfis.<br/>Myndasafnið er núna staðsett hér:</p>

en: The collection is located on a storage device which is not always attached. Mark the collection as a removable collection.
is: Myndasafnið er staðsett á geymslumiðli sem ekki er alltaf tengdur. Merktu myndasafnið sem fjarlægjanlegt safn.

en: Take no action now. I would like to solve the problem later using the setup dialog
is: Ekki gera neitt núna. Ég ætla að leysa vandamálið seinna með með því að nota uppsetningavalmyndina

[ctx: @title:window]
en: Collection not Found
is: Myndasafn fannst ekki

[ctx: @title:window]
en: Database Folder
is: Mappa fyrir gagnagrunn

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the place to store the database. A database file from an older version of digiKam is found in this folder.</p> <p>Would you like to upgrade the old database file - confirming that this database file was indeed created for the pictures located in the folder "%2" - or ignore the old file and start with a new database?</p>
is: <p>Þú hefur valið möppuna "%1" sem stað til að geyma gagnagrunninn á. Gagnagrunnsskrá frá eldri útgáfu digiKam fannst í þessari möppu.</p> <p>Viltu uppfæra gömlu gagnagrunnsskrána - og staðfesta þar með að þessi gagnagrunnsskrá var sannanlega búin til fyrir myndirnar sem eru í möppunni "%2" - eða hunsa gömlu skrána og byrja með nýjum gagnagrunni?</p>

[ctx: @action:button]
en: Upgrade Database
is: Uppfæra gagnagrunn

[ctx: @action:button]
en: Create New Database
is: Búa til nýjan gagnagrunn

[ctx: @title:window]
en: New Database Folder
is: Ný gagnagrunnsmappa

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database. A database file from an older version of digiKam is found in this folder.</p> <p>Would you like to upgrade the old database file, start with a new database, or copy the current database to this location and continue using it?</p>
is: <p>Þú hefur valið möppuna "%1" sem nýjan stað til að geyma gagnagrunninn á. Gagnagrunnsskrá frá eldri útgáfu digiKam fannst í þessari möppu.</p> <p>Viltu uppfæra gömlu gagnagrunnsskrána, byrja með nýjum gagnagrunni, eða afrita núgildandi gagnagrunn á þennan stað og halda áfram að nota hann?</p>

[ctx: @action:button]
en: Copy Current Database
is: Afrita núverandi gagnagrunn

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database. A database file from an older version of digiKam is found in this folder.</p> <p>Would you like to upgrade the old database file or start with a new database?</p>
is: <p>Þú hefur valið möppuna "%1" sem nýjan stað til að geyma gagnagrunninn á. Gagnagrunnsskrá frá eldri útgáfu digiKam fannst í þessari möppu.</p> <p>Viltu uppfæra gömlu gagnagrunnsskrána eða byrja með nýjum gagnagrunni?</p>

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Trying to upgrade old databases.
is: Mistókst að afrita eldri gagnagrunnsskrána ("%1") á nýja staðinn ("%2"). Reyni að uppfæra eldri gagnagrunna.

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database.</p><p>Would you like to copy the current database to this location and continue using it, or start with a new database?</p>
is: <p>Þú hefur valið möppuna "%1" sem nýjan stað til að geyma gagnagrunninn á.</p> <p>Viltu afrita núgildandi gagnagrunn á þennan stað og halda áfram að nota hann, eða byrja með nýjum gagnagrunni?</p>

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database. There is already a database file in this location.</p> <p>Would you like to use this existing file as the new database, or remove it and copy the current database to this place?</p>
is: <p>Þú hefur valið möppuna "%1" sem nýjan stað til að geyma gagnagrunninn á. Gagnagrunnsskrá er nú þegar fyrir hendi í þessari möppu.</p> <p>Viltu nota þessa skrá sem nýjan gagnagrunn, eða fjarlægja hana og afrita núgildandi gagnagrunn á þennan stað?</p>

[ctx: @action:button]
en: Use Existing File
is: Nota tiltæka skrá

en: Failed to backup the existing database file ("%1"). Refusing to replace file without backup, using the existing file.
is: Mistókst að öryggisafrita fyrirliggjandi gagnagrunnsskrána ("%1"). Neita að skipta út skránni án öryggisafrits, nota skrána sem þegar er til staðar.

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Starting with an empty database.
is: Mistókst að afrita gömlu gagnagrunnsskrána ("%1") á nýju staðsetninguna ("%2"). Ræsi með auðum gagnagrunni.

en: <p><b>Please check the database settings in this dialog.</b></p>
is: <p><b>Athugaðu stillingar gagnagrunnsins í þessum glugga.</b></p>

[ctx: @action:button]
en: New database
is: Nýr gagnagrunnur

en: The collection location supplied is invalid or currently not available.
is: Staðsetning safnsins sem gefin var upp er ógild eða ekki tiltæk núna.

en: No album for collection location: Internal error
is: Ekkert albúm fyrir staðsetningu safns: innri villa

en: No parent found for album.
is: Fann ekki yfiralbúm.

en: Album name cannot be empty.
is: Nafn albúms má ekki vera tómt.

en: Album name cannot contain '/'.
is: Nafn albúms má ekki innihalda '/'.

en: createPAlbum does not accept the root album as parent.
is: createPAlbum samþykkir ekki að nota rótaralbúmið sem yfirmöppu.

en: An existing album has the same name.
is: Annað albúm með sama nafn er þegar til staðar.

en: Failed to create directory '%1'
is: Mistókst að búa til möppu '%1'

en: Failed to add album to database
is: Mistókst að bæta albúmi í gagnagrunn

en: No such album
is: Albúmið er ekki til

en: Cannot rename root album
is: Get ekki endurnefnt grunnalbúm

en: Cannot rename album root album
is: Get ekki endurnefnt grunnalbúm

en: Album name cannot contain '/'
is: Nafn albúms má ekki innihalda '/'

en: Another album with the same name already exists.
    Please choose another name.
is: Annað albúm með sama nafni er þegar til staðar.
    Veldu annað nafn.

en: Failed to rename Album
is: Mistókst að endurnefna albúm

en: Cannot edit root album
is: Get ekki átt við grunnalbúm

en: No parent found for tag
is: Finn ekki grunn fyrir merkið

en: Tag name cannot be empty
is: Nafn merkis má ekki vera tómt

en: Tag name cannot contain '/'
is: Nafn merkis má ekki innihalda '/'

en: Tag name already exists
is: Merki með þessu nafni er þegar til

en: Failed to add tag to database
is: Mistókst að bæta merki í gagnagrunn

en: Cannot delete root tag
is: Get ekki eytt grunnmerki

en: Cannot delete required face tag
is: Get ekki eytt nauðsynlegu andlitsmerki

en: Cannot edit root tag
is: Get ekki breytt grunnmerki

en: Another tag with the same name already exists.
    Please choose another name.
is: Annað merki með sama nafn er þegar til staðar.
    Veldu annað nafn.

en: Attempt to move TAlbum to nowhere
is: Tilraun til að færa TAlbúm út í loftið

en: Cannot move root tag
is: Get ekki fært grunnmerki

en: Another tag with the same name already exists.
    Do you want to merge the tags?
is: Annað merki með sama nafn er þegar til staðar.
    Viltu sameina þessi merki?

en: Cannot merge root tag
is: Get ekki sameinað grunnmerki

en: Cannot merge required face tag
is: Get ekki sameinað nauðsynlegt andlitsmerki

en: Only a tag without children can be merged!
is: Aðeins er hægt að sameina merki án afleiða (undirmerkja)!

en: Do you want to merge tag '%1' into tag '%2'?
is: Viltu sameina merkið '%1' inn í merkið '%2'?

en: Don't ask again at this session
is: Ekki spyrja aftur í þessari setu

en: No such tag
is: Ekkert slíkt merki

en: This operation can take a long time in the background.
    Do you want to write the metadata to %1 files now?
is: Þessi aðgerð getur tekið langan tíma í bakgrunnsvinnslu.
    Viltu skrifa lýsigögnin í %1 skrár núna?

en: Context menu
is: Samhengisvalmynd

en: Empty Trash
is: Tæma rusl

[ctx: @info: generate album name for exporting]
en: Rating:
is: Einkunn:

[ctx: @info: rating label]
en: No Rating
is: Engin einkunn

[ctx: @info: generate album name for exporting]
en: Colors:
is: Litir:

[ctx: @info: color label name]
en: No Color
is: Enginn litur

[ctx: @info: color label name]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @info: color label name]
en: Orange
is: Appelsínugult

[ctx: @info: color label name]
en: Yellow
is: Gult

[ctx: @info: color label name]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @info: color label name]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @info: color label name]
en: Magenta
is: Blárautt (magenta)

[ctx: @info: color label name]
en: Gray
is: Grátt

[ctx: @info: color label name]
en: Black
is: Svart

[ctx: @info: color label name]
en: White
is: Hvítt

[ctx: @info: generate album name for exporting]
en: Picks:
is: Sérmerki:

[ctx: @info: pick label name]
en: No Pick
is: Ekkert sérmerki

[ctx: @info: pick label name]
en: Rejected
is: Hafnað

[ctx: @info: pick label name]
en: Pending
is: Í bið

[ctx: @info: pick label name]
en: Accepted
is: Samþykkt

[ctx: @info: search label default title]
en: Exported Labels
is: Útfluttar merkingar

[ctx: @info: search label default title]
en: Labels Album
is: Merkingaalbúm

en: Expand Selected Nodes
is: Útliða valda hnúta

en: Expand all Albums
is: Fletta út öllum albúmum

en: Collapse Selected Recursively
is: Fella saman valið

en: Collapse all Albums
is: Fella saman öll albúm

en: Find Duplicates...
is: Finna tvítekningar...

en: Scan for Faces
is: Leita að andlitum

en: Repair hidden Items
is: Gera við falin atriði

en: Refresh
is: Endurlesa

[ctx: @title:window]
en: Scan for Faces
is: Leita að andlitum

en: Should sub-albums be scanned too?
is: Á einnig að leita í undiralbúmum?

[ctx: @title]
en: Labels
is: Merkingar

[ctx: @item: rating tree]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @item: rating tree]
en: No Rating
is: Engin einkunn

[ctx: @title: pick tree]
en: Pick
is: Sérmerki

[ctx: @item: pick tree]
en: No Pick
is: Ekkert sérmerki

[ctx: @item: pick tree]
en: Rejected Item
is: Hafnað atriði

[ctx: @item: pick tree]
en: Pending Item
is: Atriði í bið

[ctx: @item: pick tree]
en: Accepted Item
is: Samþykkt atriði

[ctx: @item: color tree]
en: Color
is: Litur

[ctx: @item: color tree]
en: No Color
is: Enginn litur

[ctx: @item: color tree]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @item: color tree]
en: Orange
is: Appelsínugult

[ctx: @item: color tree]
en: Yellow
is: Gult

[ctx: @item: color tree]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @item: color tree]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @item: color tree]
en: Magenta
is: Blárautt (magenta)

[ctx: @item: color tree]
en: Gray
is: Grátt

[ctx: @item: color tree]
en: Black
is: Svart

[ctx: @item: color tree]
en: White
is: Hvítt

[ctx: @title:window, album properties]
en: New Album
is: Nýtt albúm

[ctx: @title:window, album properties]
en: Edit Album
is: Breyta albúmi

[ctx: @label: album properties]
en: "%1"
    Album Properties
is: "%1"
    Eiginleikar albúms

[ctx: @label: album properties]
en: &Title:
is: &Titill:

[ctx: @label: album properties]
en: Set here the new album title
is: Settu hér inn titil nýja albúmsins.

[ctx: @label: album properties]
en: Ca&tegory:
is: Efnisflo&kkur:

[ctx: @label: album properties]
en: Ch&ild Of:
is: Af&leitt af:

[ctx: @label: album properties]
en: Ca&ption:
is: Skýringa&texti:

[ctx: @label: album properties]
en: Enter album caption here...
is: Settu hér skýringatexta á albúmi...

[ctx: @label: album properties]
en: Album &date:
is: &Dagsetning albúms:

[ctx: @action: Selects the date of the oldest image]
en: &Oldest
is: &Elsta

[ctx: @info]
en: Use this button to select the date of the oldest image from album.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja dagsetningu elstu myndarinnar í möppunni.

[ctx: @action: Calculates the average date]
en: &Average
is: Meðalt&al

[ctx: @info]
en: Use this button to calculate the average date of images from album.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja meðaldagsetningu myndarr í möppunni.

[ctx: @action: Selects the date of the newest image]
en: Newest
is: Nýjast

[ctx: @info]
en: Use this button to select the date of the newest image from album.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja dagsetningu nýjustu myndarinnar í möppunni.

[ctx: @label: album properties]
en: New Album
is: Nýtt albúm

[ctx: @item: album properties]
en: Selected Album (Default)
is: Valið albúm (sjálfgefið)

[ctx: @item: top level folder of album]
en: Root of current collection
is: Rót núverandi myndasafns

[ctx: @info: album properties]
en: Uncategorized Album
is: Óflokkað albúm

[ctx: @label: album properties]
en: Create new Album in
    "%1"
is: Búa til nýtt albúm í
    "%1"

[ctx: @title:window, album properties]
en: Could not Calculate Average
is: Gat ekki reiknað meðaltal

[ctx: @info: album properties]
en: Could not calculate date average for this album.
is: Gat ekki reiknað meðaltal dagsetninga fyrir þetta albúm.

en: No Album Selected
is: Ekkert albúm valið

en: No Tag Selected
is: Ekkert merki valið

en: 1 Tag selected | %1 Tags selected
is[0]: 1 merki valið
is[1]: %1 merki valin

en: 1 Album selected | %1 Albums selected
is[0]: 1 albúm valið
is[1]: %1 albúm valin

en: 1 Tag excluded | %1 Tags excluded
is[0]: 1 merki útilokað
is[1]: %1 merki útilokuð

en: 1 Album excluded | %1 Albums excluded
is[0]: 1 albúm útilokað
is[1]: %1 albúm útilokuð

[ctx: @title:window]
en: Select Album
is: Veldu albúm

[ctx: @title]
en: Albums (All)
is: Albúm (öll)

[ctx: @title]
en: Tags (0)
is: Merki (0)

[ctx: @option]
en: All albums
is: Öll albúm

[ctx: @option]
en: Recursive
is: Endurkvæmt

[ctx: @info:tooltip]
en: Recursive selection.
is: Endurkvæmt val.

[ctx: @info:tooltip]
en: Select all albums that should be processed.
is: Veldu öll albúm sem á að vinna með.

[ctx: @info]
en: No Album Selected
is: Ekkert albúm valið

[ctx: @info:tooltip]
en: Reset selected albums
is: Endurstilla valin albúm

[ctx: @option]
en: All tags
is: Öll merki

[ctx: @info:tooltip]
en: Select all tags that should be processed.
is: Veldu öll merki sem á að vinna með.

[ctx: @info]
en: No Tag Selected
is: Ekkert merki valið

[ctx: @info:tooltip]
en: Reset selected tags
is: Endurstilla valin merki

[ctx: @title]
en: Albums (%1)
is: Albúm (%1)

[ctx: @title]
en: Tags (All)
is: Merki (öll)

[ctx: @title]
en: Tags (%1)
is: Merki (%1)

en: Create New Album
is: Búa til nýtt albúm

en: &New Album
is: &Nýtt albúm

en: Create new album
is: Búa til nýtt albúm

en: Sorry, digiKam does not support remote URLs as collections.
is: Sorrý, digiKam styður ekki fjartengdar slóðir (URL) sem myndasöfn.

en: The selected folder does not exist or is not readable
is: Valin mappa er ekki til eða er ekki lesanleg

en: There is already a collection containing the folder "%1"
is: Það er þegar til myndasafn sem inniheldur möppuna "%1"

en: The storage media can be uniquely identified.
is: Hægt er að auðkenna geymslumiðilinn.

en: The collection is located on your harddisk
is: Safnið er staðsett á harða disknum þínum

en: This is a CD/DVD, which is identified by the label that you can set in your CD burning application. There is already another entry with the same label. The two will be distinguished by the files in the top directory, so please do not append files to the CD, or it will not be recognized. In the future, please set a unique label on your CDs and DVDs if you intend to use them with digiKam.
is: Þetta er CD/DVD geisladiskur, sem er auðkenndur með merkingunni sem þú getur stillt í flestöllum CD/DVD brennslu/skrifunarforritum. Það er til færsla með sömu merkingu. Þessir tveir geisladiskar verða því auðkenndir með skránum sem eru í efstu möppunni, og þýðir það að þú ættir ekki að bæta skrám á þennan geisladisk (ef það er hægt), annars verður ekki hægt að þekkja hann. Í framtíðinni skaltu merkja CD og DVD diskana þína sérstaklega ef þú ætlar að nota þá með digiKam.

en: This is a CD/DVD. It will be identified by the label ("%1")that you have set in your CD burning application. If you create further CDs for use with digikam in the future, please remember to give them a unique label as well.
is: Þetta er CD/DVD geisladiskur. Hann verður auðkenndur með merkingunni ("%1") sem þú stilltir í CD/DVD brennslu/skrifunarforritinu þínu. Í framtíðinni skaltu merkja CD og DVD diskana þína sérstaklega ef þú ætlar að nota þá með digiKam.

en: This is a removable storage medium that will be identified by its label ("%1")
is: Þetta er fjarlægjanlegur geymslumiðill sem verður auðkenndur með merkingunni ("%1")

en: This entry will only be identified by the path where it is found on your system ("%1"). No more specific means of identification (UUID, label) is available.
is: Þessi færsla verður bara auðkennanleg með slóðinni þar sem miðillinn finnst á kerfinu þínu ("%1"). Engar aðrar sértækar leiðir til auðkenningar (UUID, merking) eru tiltækar.

en: It is not possible on your system to identify the storage medium of this path. It will be added using the file path as the only identifier. This will work well for your local hard disk.
is: Kerfið þitt nær ekki að þekkja geymslumiðilinn sem er á þessari slóð. Honum verður bætt við, en með slóðina sem eina auðkennið. Það virkar ágætlega fyrir staðværa diska.

en: You need to locally mount your Samba share. Sorry, digiKam does currently not support smb:// URLs.
is: Þú verður að tengja Samba sameignina staðvært á skráakerfið. Því miður, digiKam styður ekki ennþá smb:// slóðir.

en: Your network storage must be set up to be accessible as files and folders through the operating system. digiKam does not support remote URLs.
is: Nettengdir geymslumiðlar verða að vera aðgengilegir sem skrár og möppur staðvært í skráakerfinu. Því miður, digiKam styður ekki ennþá fjartengdar URL slóðir.

en: There is already a collection for a network share with the same path.
is: Það er þegar til myndasafn með nettengdum möppum sem inniheldur sömu slóð.

en: The network share will be identified by the path you selected. If the path is empty, the share will be considered unavailable.
is: Netsameignin verður auðkennd með slóðinni sem þú valdir. Ef slóðin er auð, verður sameignin talin óaðgengileg.

[ctx: @info]
en: "relative path" on harddisk partition with "UUID"
    Folder "%1" on the volume with the id "%2"
is: "afstæð slóð" á disksneið harðdisks með "UUID"
    Mappan "%1" á gagnageymslusvæði með auðkennið "%2"

[ctx: @info]
en: "relative path" on harddisk partition with "label"
    Folder "%1" on the volume labeled "%2"
is: "afstæð slóð" á disksneið harðdisks með "label"
    Mappan "%1" á gagnageymslusvæði með merkinguna "%2"

[ctx: @info]
en: Shared directory mounted at "%1"
is: Sameignarmappa sem tengd er í "%1"

en: Error opening database backend.
    %1
is: Villa við ræsingu gagnagrunnsbakenda.
    %1

en: Error while opening the source database.
is: Villa við að opna upprunalegan gagnagrunn.

en: Error while opening the target database.
is: Villa við að opna viðtökugagnagrunn.

en: Error while preparing the target database.
is: Villa við að undirbúa viðtökugagnagrunn.

en: Error while scrubbing the target database.
is: Villa við að hreinsa viðtökugagnagrunn.

en: Create Schema...
is: Búa til skema...

en: Error while creating the database schema.
is: Villa við að búa til gagnagrunnsskema.

en: Error while converting the database.
     Details: %1
is: Villa við að umbreyta gagnagrunninum.
     Nánar: %1

en: You have insufficient privileges on the database.
    Following privileges are not assigned to you:
     %1
    Check your privileges on the database and restart digiKam.
is: Þú hefur ekki nægar heimildir til að vinna með gagnagrunninn.
    Eftirfarandi heimildum hefur ekki verið úthlutað til þín:
     %1
    Skoðaðu heimildir þínar í gagnagrunninum og endurræstu síðan digiKam.

en: The database is not valid: the "DBVersion" setting does not exist. The current database schema version cannot be verified. Try to start with an empty database.
is: Gagnagrunnurinn er ógildur: stillingin "DBVersion" er ekki til staðar. Ekki er hægt að yfirfara núverandi gagnagrunnsskema. Reyndu að ræsa með tómum gagnagrunni.

en: The database has been used with a more recent version of digiKam and has been updated to a database schema which cannot be used with this version. (This means this digiKam version is too old, or the database format is too recent.) Please use the more recent version of digiKam that you used before.
is: Gagnagrunnurinn hefur verið notaður með nýrri útgáfu digiKam og var þá uppfærður í gagnagrunnsskema sem ekki er hægt að nota með þessari útgáfu. (Þetta þýðir að þessi útgáfa digiKam er of gömul og að gagnagrunnssniðið er of nýtt). Uppfærðu í nýrri útgáfu digiKam en þá sem þú ert að nota núna.

en: Failed to create tables in database.
is: Mistókst að bæta töflum í gagnagrunn.

en: Failed to open a database transaction on your database file "%1". This is unusual. Please check that you can access the file and no other process has currently locked the file. If the problem persists you can get help from the digikam developers mailing list (see www.digikam.org/support). As well, please have a look at what digiKam prints on the console.
is: Mistókst að opna gagnagrunnsaðgerð á gagnagrunnsskrána "%1". Þetta er mjög óvenjulegt. Athugaðu hvort þú hafir aðgang að skránni og hvort eitthvað annað ferli sé nokkuð búið að læsa skránni. Ef vandamálið heldur áfram að plaga þig geturðu fengið hjálp á digikam-devel póstlistanum (sjá www.digikam.org/support). Þú getur líka skoðað hvað digiKam prentar út í skjáhermi þegar það er ræst upp af skipanalínu.

en: The schema updating process from version 4 to 6 failed, caused by an error that we did not expect. You can try to discard your old database and start with an empty one. (In this case, please move the database files "%1" and "%2" from the directory "%3"). More probably you will want to report this error to the digikam developers mailing list (see www.digikam.org/support). As well, please have a look at what digiKam prints on the console.
is: Uppfærsla gagnagrunnsskemans úr útgáfu 4 í útgáfu 6 mistókst af völdum villu sem við gátum ekki séð fyrir. Þú getur hent gamla gagnagrunninum og byrjað með hreint borð. (Í þessu tilfelli skaltu færa gagnagrunnsskrárnar "%1" og "%2" úr möppunni "%3"). Væntanlega muntu líka vilja tilkynna um vandamálið á digikam-devel póstlistanum (sjá www.digikam.org/support). Þú getur líka skoðað hvað digiKam prentar út í skjáhermi þegar það er ræst upp af skipanalínu.

en: Failed to update the database schema from version %1 to version %2.
    The cause could be a missing upgrade of the database to the current server version. Now start digiKam again to perform a required upgrade of the database.
is: Mistókst að uppfæra gagnagrunnsskema úr útgáfu %1 í útgáfu %2.
    Ástæðan gæti verið að það vanti uppfærslu fyrir gagnagrunninn miðað við útgáfu netþjóns. Ræstu núna digiKam aftur til að framkvæma nauðsynlega uppfærslu gagnagrunnsins.

en: Failed to update the database schema from version %1 to version %2.
    Please read the error messages printed on the console and report this error as a bug at bugs.kde.org.
is: Mistókst að uppfæra gagnagrunnsskema úr útgáfu %1 í útgáfu %2.
    Skoðaðu hvað digiKam prentar út í skjáhermi þegar það er ræst upp af skipanalínu og tilkynntu villuna á bugs.kde.org.

en: The database update action cannot be found. Please ensure that the dbconfig.xml file of the current version of digiKam is installed at the correct place.
is: Aðgerðin við uppfærslu gagnagrunns fannst ekki. Gakktu úr skugga um að dbconfig.xml skrá þessarar útgáfu digiKam sé uppsett á réttum stað.

en: Updated schema to version %1.
is: Uppfærði gagnagrunnsskema í útgáfu %1.

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Error message: "%3". Please make sure that the file can be copied, or delete it.
is: Mistókst að flytja gömlu gagnagrunnsskrána ("%1") á nýju staðsetninguna ("%2"). Villuskilaboð: "%3". Gakktu úr skugga um að hægt sé að afrita skrána, eða eyddu henni.

en: Copied database file
is: Afritaði gagnagrunnsskrá

en: The old database file ("%1") has been copied to the new location ("%2") but it cannot be opened. Please delete both files and try again, starting with an empty database.
is: Gamla gagnagrunnsskráin ("%1") hefur verið afrituð á nýju staðsetninguna ("%2") en ekki tókst að opna hana. Eyddu báðum skránum og prófaðu aftur, þá með tómum gagnagrunni.

en: Opened new database file
is: Opnaði nýja gagnagrunnsskrá

en: Prepared table creation
is: Undirbjó töflugerð

en: Created tables
is: Bjó til töflur

en: No album library path has been found in the configuration file. Giving up the schema updating process. Please try with an empty database, or repair your configuration.
is: Engin slóð á myndasafn fannst í stillingaskrá. Ekki er hægt að halda áfram með uppfærslu á gagnagrunnsskemanu. Reyndu aftur með auðum gagnagrunni, eða gerðu við stillingarnar.

en: There was an error associating your albumLibraryPath ("%1") with a storage volume of your system. This problem may indicate that there is a problem with your installation. If you are working on Linux, check that HAL is installed and running. In any case, you can seek advice from the digikam developers mailing list (see www.digikam.org/support). The database updating process will now be aborted because we do not want to create a new database based on false assumptions from a broken installation.
is: Það kom upp villa varðandi myndasafnsslóðina (albumLibraryPath) ("%1") vegna geymslurýmis á kerfinu þínu. Þetta vandamál gæti bent til galla í uppsetningu kerfisins. Ef þú ert að vinna á Linux, athugaðu hvort HAL sé uppsett og keyrandi. Í öllu falli ættirðu að geta fengið ábendingar um hvað hægt sé að gera frá digikam-devel póstlistanum (sjá www.digikam.org/support). Hætt verður við uppfærslu gagnagrunnsins því ekki viljum við búa til nýjan gagnagrunn sem byggður er á fölskum ályktunum um kerfi sem ekki er í lagi.

en: Configured one album root
is: Stillti eina rótarmöppu

en: Imported albums
is: Innflutt albúm

en: Imported images information
is: Flutti inn myndupplýsingar

en: Last Search (0.9)
is: Síðasta leit (0.9)

en: Initialized and imported file suffix filter
is: Ræsti og flutti inn síu fyrir skráarendingar

en: Did the initial full scan
is: Framkvæmdi fulla upphafsskönnun

en: Imported creation dates
is: Flutti inn upprunadagsetningar

en: Imported comments
is: Flutti inn athugasemdir

en: Imported ratings
is: Innfluttar einkunnir

en: Dropped v3 tables
is: Sleppti v3 töflum

en: The driver "SQLITE" for Sqlite3 databases is not available.
    digiKam depends on the drivers provided by the Qt::SQL module.
is: Rekillinn "SQLITE" fyrir Sqlite3 gagnagrunna er ekki aðgengilegur.
    digiKam styðst við þennan rekil sem kemur úr Qt::SQL einingunni.

en: The driver "MYSQL" for MySQL databases is not available.
    digiKam depends on the drivers provided by the Qt::SQL module.
is: Rekillinn "MYSQL" fyrir MySQL gagnagrunna er ekki aðgengilegur.
    digiKam styðst við þennan rekil sem kemur úr Qt::SQL einingunni.

en: Could not open the configuration file <b>%1</b>. This file is installed with the digikam application and is absolutely required to run digikam. Please check your installation.
is: Gat ekki opnað <b>%1</b> stillingaskrána. Þessi skrá er sett upp með digikam forritinu og er algjörlega nauðsynleg til að digikam geti keyrt. Skoðaðu uppsetninguna þína.

en: Could not open configuration file <b>%1</b>
is: Gat ekki opnað stillingaskrána <b>%1</b>

en: The XML in the configuration file <b>%1</b> is invalid and cannot be read.
is: XML-kóðinn í stillingaskránni <b>%1</b> er ógildur og ólæsilegur.

en: The XML in the configuration file <b>%1</b> is missing the required element <icode>%2</icode>
is: Í XML-kóðann í stillingaskránni <b>%1</b> vantar hið nauðsynlega stak <icode>%2</icode>

en: The XML in the configuration file <b>%1</b> is missing the required element <b>%2</b>
is: Í XML-kóðann í stillingaskránni <b>%1</b> vantar hið nauðsynlega stak <b>%2</b>

en: An old version of the configuration file <b>%1</b> is found. Please ensure that the version released with the running version of digiKam is installed.
is: Eldri útgáfa stillingaskrárinnar <b>%1</b> fannst. Gakktu úr skugga um að sú útgáfa sem fylgdi þeirri útgáfu digiKam sem nú er keyrandi sé uppsett.

en: Error while opening the database.
    digiKam will try to automatically reconnect to the database.
is: Villa við að opna gagnagrunninn.
    digiKam mun reyna sjálfkrafa aftur að tengjast gagnagrunninum.

en: <p><b>A database error occurred.</b></p>Details:
     %1
is: <p><b>Villa kom upp í gagnagrunni.</b></p>Nánar:
     %1

[ctx: @title]
en: Source Images
is: Upprunamyndir

[ctx: @title]
en: Image History
is: Ferill myndar

[ctx: @title]
en: Derived Images
is: Afleiddar myndir

[ctx: @title]
en: Related Images
is: Skyldar myndir

[ctx: @title]
en: Identical Images
is: Eins myndir

[ctx: @title]
en: Intermediate Steps:
is: Millistigsþrep:

[ctx: @item filename]
en: %1
    (Original Image)
is: %1
    (upprunaleg mynd)

[ctx: @item filename]
en: %1
    (Source Image)
is: %1
    (upprunamynd)

[ctx: RAW image file (), the parentheses contain the file suffix, like MRW]
en: RAW image file (%1)
is: RAW myndskrá (%1)

[ctx: @item: filter model]
en: %1 Face | %1 Faces
is[0]: %1 andlit
is[1]: %1 andlit

[ctx: @item: filter model]
en: No face
is: Ekkert andlit

[ctx: @item: filter model]
en: Confirmed
is: Staðfest

en: No image selected
is: Engin mynd valin

en: This is the original image
is: Þetta er upprunalega myndin

en: Database type is not supported.
is: Ekki er stuðningur við þessa tegund gagnagrunns.

en: No path to mysql upgrade command set in configuration file.
is: Engin slóð á uppfærsluskipun mysql er sett í stillingaskránni.

en: No path to mysql server command set in configuration file.
is: Engin slóð á skipun mysqld-þjóns er sett í stillingaskránni.

en: No path to mysql administration command set in configuration file.
is: Engin slóð á mysql-stýriskipun er sett í stillingaskránni.

en: No path to mysql initialization command set in configuration file.
is: Engin slóð á mysql-ræsiskipun er sett í stillingaskránni.

en: Cannot create directory %1
is: Get ekki búið til möppuna %1

en: Unable to create MySQL server configuration file.<p>This means that either the default configuration file</p><p>%1</p><p>was not readable or the target file</p><p>%2</p><p>could not be written.</p>
is: Gat ekki búið til stillingaskrá fyrir MySQL þjóninn.<p>Þetta þýðir annað hvort að sjálfgefna stillingaskráin</p><p>%1</p><p>var ekki lesanleg eða að ekki var hægt að skrifa úttaksskrána</p><p>%2</p>.

en: Cannot find MySQL server default configuration (mysql-global.conf).
is: Fann ekki sjálfgefnar stillingar MySQL-þjónsins (mysql-global.conf).

en: The internal MySQL database is initializing, please wait...
is: Frumstilling innbyggðs MySQL-gagnagrunns í gangi - dokaðu við...

en: Could not start database initializer.
is: Gat ekki ræst frumstillingar gagnagrunnsþjóns.

en: Could not start database server.
is: Gat ekki ræst gagnagrunnsþjón.

en: Invalid database object during database server startup
is: Ógildur gagnagrunnshlutur í ræsingu gagnagrunnsþjóns

en: Database process exited unexpectedly during initial connection.
is: Ferli gagnagrunns hætti óvænt á meðan á frumtengingu stóð.

en: Could not connect to Database after trying for 60 seconds.
is: Gat ekki tengst gagnagrunni eftir að hafa reynt í 60 sekúndur.

en: Failed to create database<p>Query error: %1</p><p>Database error: %2</p>
is: Tókst ekki að búa til gagnagrunn<p>Fyrirspurnarvilla: %1</p><p>Gagnagrunnsvilla: %2</p>

en: A MySQL database upgrade is in progress, please wait...
is: Uppfærsla MySQL-gagnagrunns í gangi - dokaðu við...

en: Could not upgrade database.
is: Gat ekki uppfært gagnagrunn.

en: %1<p>Executable: %2</p><p>Arguments: %3</p><p>Process error: %4</p>
is: %1.<p>Keyrsluskrá: %2</p>”<p>Viðföng: %3</p>”<p>Ferlisvilla: %4</p>

en: The database is not valid: the "DBSimilarityVersion" setting does not exist. The current database schema version cannot be verified. Try to start with an empty database.
is: Gagnagrunnurinn er ógildur: stillingin "DBSimilarityVersion" er ekki til staðar. Ekki er hægt að yfirfara núverandi gagnagrunnsskema. Reyndu að ræsa með tómum gagnagrunni.

en: The database has been used with a more recent version of digiKam and has been updated to a database schema which cannot be used with this version. (This means this digiKam version is too old, or the database format is to recent) Please use the more recent version of digikam that you used before.
is: Gagnagrunnurinn hefur verið notaður með nýrri útgáfu digiKam og var þá uppfærður í gagnagrunnsskema sem ekki er hægt að nota með þessari útgáfu. (Þetta þýðir að þessi útgáfa digiKam er of gömul og að gagnagrunnssniðið er of nýtt) Uppfærðu í nýrri útgáfu digiKam en þá sem þú ert að nota núna.

[ctx: People on your photos]
en: People
is: Fólk

[ctx: The list of detected faces from the collections but not recognized]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: The list of recognized faces from the collections but not confirmed]
en: Unconfirmed
is: Óstaðfest

[ctx: List of detected faces that need not be recognized]
en: Ignored
is: Hunsað

en: The database is not valid: the "DBThumbnailsVersion" setting does not exist. The current database schema version cannot be verified. Try to start with an empty database.
is: Gagnagrunnurinn er ógildur: stillingin "DBThumbnailsVersion" er ekki til staðar. Ekki er hægt að yfirfara núverandi gagnagrunnsskema. Reyndu að ræsa með tómum gagnagrunni.

[ctx: @title:window]
en: File Conflict
is: Árekstrar milli skráa

en: Files or folders with the same name already exist in the target folder.
    
    What action is applied in the event of a file conflict?
    
    Available options are:
    Rename automatically: conflicting files will be renamed.
    Overwrite automatically: conflicting files will be overwritten.
    Skip automatically: conflicting files will be skipped.
is: Skrár eða möppur með sömu nöfnum eru þegar til staðar í úttaksmöppunni.
    
    Hvaða aðgerð á að beita ef um árekstra milli skráa er að ræða?
    
    Tiltækir kostir eru:
    Endurnefna sjálfvirkt: skrár sem rekast á verða sjálfvirkt endurnefndar.
    Yfirskrifa sjálfvirkt: skrifað verður yfir skrár sem rekast á.
    Sleppa sjálfvirkt: skrám sem rekast á verður sleppt.

[ctx: @action:button]
en: Rename Automatically
is: Endurnefna sjálfkrafa

[ctx: @action:button]
en: Overwrite Automatically
is: Skrifa yfir sjálfkrafa

[ctx: @action:button]
en: Skip Automatically
is: Sleppa henni sjálfkrafa

en: Copy Album
is: Afrita albúm

en: Copy Images
is: Afrita myndir

en: Copy Files
is: Afrita skrár

en: Move Album
is: Færa albúm

en: Move Images
is: Færa myndir

en: Move Files
is: Færa skrár

en: Restore Trash
is: Endurheimta úr ruslinu

[ctx: @info]
en: Initializing database...
is: Undirbý gagnagrunn...

[ctx: @label]
en: Scanning collections, please wait...
is: Skanna myndasöfn, bíddu aðeins...

[ctx: @info]
en: This shows the progress of the scan. During the scan, all files on disk are registered in a database. Note: this dialog can appear automatically if a previous scan of collections have not been fully completed.
is: Hér er sýnd framvinda skönnunar. Á meðan henni stendur eru allar skrár á diskinum skráðar í gagnagrunn. Athugaðu: þessi gluggi getur birst sjálfkrafa ef fyrri skönnun á myndasöfnun hefur ekki lokið að fullu.

[ctx: @info:status]
en: Scanning collection
is: Skanna myndasafn

en: Error
is: Villa

en: Preparing collection scan...
is: Undirbý skönnun myndasafns...

en: Scanning for removed albums...
is: Leita að fjartengdum albúmum...

en: Scanning images in individual albums...
is: Skoða myndir í einstökum albúmum...

en: Migrate ->
is: Yfirfæra ->

en: Cancel
is: Hætta við

en: Progress Information
is: Upplýsingar um framvindu

en: Step Progress
is: Þrep í framvindu

en: Overall Progress
is: Heildarframvinda

en: Database type or location must be different!
is: Gerð eða staðsetning gagnagrunns verður að vera öðruvísi!

en: Internal server can only be used once!
is: Ekki er hægt að nota innri miðlara nema einu sinni!

en: Internal server is not used and is not active!
is: Innri miðlari er ekki notaður og er ekki virkur!

en: Database copied successfully.
is: Tókst að afrita gagnagrunn.

en: Database conversion canceled.
is: Hætt við að afrita gagnagrunn.

en: Step Progress (%1)
is: Þrep (%1) í framvindu

en: Database Configuration
is: Uppsetning gagnagrunns

en: Mysql Internal
is: Innvær-MySQL

en: MySQL Server
is: MySQL-þjónn

en: <p>Select here the type of database backend.</p><p><b>SQlite</b> backend is for local database storage with a small or medium collection sizes. It is the default and recommended backend for collections with less than 100K items.</p>
is: <p>Veldu hér gerð af gagnagrunnsbakenda.</p><p><b>SQlite</b> bakendinn er fyrir staðværan gagnagrunn á viðkomandi tölvu og hentar fyrir lítil og miðlungsstór söfn. Þetta er sjálfgefin uppsetning og er mælt er með þessu fyrir söfn með minna en 100K atriðum.</p>

en: <p><b>MySQL Internal</b> backend is for local database storage with huge collection sizes. This backend is recommend for local collections with more than 100K items.</p>
is: <p><b>Innvær MySQL</b> bakendi er fyrir staðværan gagnagrunn á viðkomandi tölvu en þá fyrir mjög stór söfn. Mælt er með þessu fyrir söfn með meira en 100K atriðum.</p>

en: <p><b>MySQL Server</b> backend is a more robust solution especially for remote and shared database storage. It is also more efficient to manage huge collection sizes with more than 100K items.</p>
is: <p><b>MySQL-þjónn</b>, þessi bakendi er margprófuð lausn sem hentar sérstaklega fyrir fjartengda og samnýtta gagnagrunna. Þetta er einnig mun afkastameira þegar sýslað er með söfn með meira en 100K atriðum.</p>

en: <p>Set here the location where the database files will be stored on your system. There are four databases: one for all collections properties, one to store compressed thumbnails, one to store faces recognition metadata, and one to store similarity fingerprints.<br/>Write access is required to be able to edit image properties.</p><p>Databases are digiKam core engines. Take care to use a place hosted by fast hardware (eg. SSD or NVMe) with enough free space especially for thumbnails database.</p><p>Note: a remote file system such as NFS, cannot be used here. For performance reasons, it is also recommended not to use network storage media.</p><p></p>
is: <p>Hér geturðu ákveðið staðsetninguna þar sem gagnagrunnsskrárnar eru geymdar í tölvunni þinni. Það eru fjórir gagnagrunnar: einn fyrir eiginleika safna, einn til að geyma í þjappaðar smámyndir, einn til að geyma í lýsigögn fyrir andlitakennsl og einn til að geyma í líkindafingraför. <br/>Skrifaðgangur er nauðsynlegur á þessa möppu til að geta breytt eiginleikum mynda.</p> <p>Gagnagrunnar eru kjarninn í vinnslu digiKam. Vertu viss um að velja sem hraðvirkastan vélbúnað undir þetta (eins og SSD-drif) með nóg af lausu plássi, sérstaklega fyrir smámyndagagnagrunninn.</p> <p>Athugið: ekki má nota hér möppu á fjarlægum miðli eins og t.d. NFS skráakerfi. Og ef verið er að hugsa um afköst, er alls ekki mælt með að notuð séu nettengd tæki.</p><p></p>

en: Enable WAL mode for the databases
is: Virkja WAL-ham fyrir gagnagrunnana

en: The WAL (Write-Ahead Log) mode is significantly faster in most scenarios on supported systems.
is: WAL-hamurinn (Write-Ahead Log) er merkjanlega hraðvirkari í flestum tilfellum á þeim kerfum sem styðja hann.

en: Write-Ahead Log is a mode to use a roll-forward journal that records transactions that have been committed but not yet applied to the databases. It uses an auxiliary journalized file to host structures for recovery transactions during a crash. The changes are first recorded in the log, before the changes are written to the database. This made database requests atomic and robust in extensive and critical use cases.
is: Write-Ahead Log er hamur eða virkni til að nota framvirkt skráningarkerfi (roll-forward journal) sem skráir færslur sem hafa verið afgreiddar en hafa ekki enn verið skrifaðar inn í gagnagrunna. Það notar auka-tímamerkta skrá til að hýsa raðaðar upplýsingar þannig að þær nýtist við endurheimtu færslna eftir hrun. Breytingar eru fyrst skráðar í þessa atvikaskrá, áður en breytingar eru skrifaðar í gagnagrunn. Þetta gerir gagnagrunnabeiðnir smættaðar og áreiðanlegar við umfangsmikla og áríðandi notkun.

en: <p>Here you can configure locations where MySQL binary tools are located. digiKam will try to find these binaries automatically if they are already installed on your computer.</p>
is: <p>Hér geturðu ákveðið staðsetningarnar þar sem MySQL-tvíundakerfistólin eru. digiKam mun reyna að finna þessar keyrsluskrár sjálfvirkt, ef þær eru þegar fyrir hendi á tölvunni þinni.</p>

[ctx: @title:group]
en: MySQL Binaries
is: MySQL tvíundarkerfisskrár

en: Host Name:
is: Vélarheiti:

en: Set the host computer name
is: Settu inn heiti á hýsilvél

en: This is the computer name running MySQL server.
    This can be "localhost" for a local server, or the network computer
    name (or IP address) in case of remote computer.
is: Þetta er heiti tölvunnar sem keyrir MySQL-þjóninn.
    Það getur verið "localhost" fyrir staðværan þjón, eða heiti nettengdrar
    tölvu (eða IP-vistfang) sé tölvan fjartengd.

en: <a href="https://doc.qt.io/qt-5/qsqldatabase.html#setConnectOptions">Connect options:</a>
is: <a href="https://doc.qt.io/qt-5/qsqldatabase.html#setConnectOptions">Tengivalkostir:</a>

en: Set the database connection options
is: Setja upp valkosti gagnagrunnstengingar

en: Set the MySQL server connection options.
    For advanced users only.
is: Setja upp valkosti tengingar við MySQL-þjón.
    Einungis fyrir vana notendur.

en: User:
is: Notandi:

en: Set the database account name
is: Setja heiti gagnagrunnsaðgangs

en: Set the MySQL server account name used
    by digiKam to be connected to the server.
    This account must be available on the remote
    MySQL server when database have been created.
is: Stilltu heiti aðgangsins á MySQL-þjóninum sem digiKam
    ætti að nota til að tengjast við gagnagrunnsþjóninn.
    Þessi aðgangur verður að vera tiltækur á fjartengda 
    MySQL-þjóninum þegar gagnagrunnurinn hefur verið útbúinn.

en: Set the MySQL server account password used
    by digiKam to be connected to the server.
    You can left this field empty to use an account set without password.
is: Stilltu lykilorð aðgangsins á MySQL-þjóninum sem digiKam
    ætti að nota til að tengjast við gagnagrunnsþjóninn.
    Þú getur skilið þetta eftir autt til að nota aðgang án lykilorðs.

en: Host Port:
is: Gátt vélar:

en: Set the host computer port.
    Usually, MySQL server use port number 3306 by default
is: Settu inn gátt hýsilvélar.
    Venjulega notar MySQL-þjónn gátt númer 3306 sjálfgefið

en: Check Connection
is: Athuga tengingu

en: Run a basic database connection to see if current MySQL server settings is suitable.
is: Keyrðu einfalda gagnagrunnstengingu til að sjá hvort stillingar MySQL-þjóns henti.

en: Core Db Name:
is: Heiti aðalgagnagrunns:

en: Set the core database name
is: Setja heiti aðalgagnagrunns

en: The core database is lead digiKam container used to store
    albums, items, and searches metadata.
is: Aðalgagnagrunnurinn er helsta geymsla digiKam fyrir
    albúm, hluti og lýsigögn fyrir leitir.

en: Thumbs Db Name:
is: Heiti smámyndagagnagrunns:

en: Set the thumbnails database name or folder
is: Setja möppu eða heiti smámyndagagnagrunns

en: The thumbnails database is used by digiKam to host
    image thumbs with wavelets compression images.
    This one can use quickly a lots of space,
    especially if you have huge collections.
    Choose a local folder to use a SQLite database.
is: DigiKam notar smámyndagagnagrunninn til að
    geyma smámyndir með wavelets-þjöppun.
    Þetta getur tekið mikið pláss, sérstaklega ef
    safnið þitt er mjög umfangsmikið.
    Veldu möppu á tölvunni til að nota SQLite gagnagrunn.

en: Face Db Name:
is: Heiti andlitagagnagrunns:

en: Set the face database name
is: Setja heiti andlitagagnagrunns

en: The face database is used by digiKam to host image histograms
    dedicated to faces recognition process.
    This one can use quickly a lots of space, especially
    if you a lots of image with people faces detected and tagged.
is: DigiKam notar andlitagagnagrunninn til að
    geyma tíðnigröf ætluð til að bera kennsl á andlit.
    Þetta getur fljótt tekið mikið pláss, sérstaklega ef
    þú ert með mjög mörg andlit greind og merkt.

en: Similarity Db Name:
is: Heiti líkindagagnagrunns:

en: Set the similarity database name
is: Setja heiti líkindagagnagrunns

en: The similarity database is used by digiKam to host
    image Haar matrix data for the similarity search.
is: Líkindagagnagrunnurinn er notaður af digiKam
    til að hýsa Haar-fylkisgögn mynda sem nýtt eru
    við líkindaleit.

en: Default Settings
is: Sjálfgefnar stillingar

en: Reset database names settings to common default values.
is: Frumstilla nöfn gagnagrunna á almenn sjálfgefin gildi.

en: Remote Server Settings
is: Grunnstillingar fjartengds þjóns

en: Database Server Instructions
is: Skipanir fyrir gagnagrunnsþjón

en: <p>digiKam expects that database is already created with a dedicated user account. This user name <i>digikam</i> will require full access to the database.<br/>If your database is not already set up, you can use the following SQL commands (after replacing the <b><i>password</i></b> with the correct one).</p>
is: <p>digiKam gerir ráð fyrir að þegar sé búið að útbúa gagnagrunn með sérstökum notandaaðgangi. Þetta notandanafn, <i>digikam</i>, þarf að hafa fullan aðgang að gagnagrunninum.<br/>Ef ekki er búið að setja upp gagnagrunninn þinn, geturðu notað eftirfarandi SQL-skipanir til þess (eftir að hafa skipt út <b><i>password</i></b> fyrir rétta lykilorðið).</p>

en: <p>Note: with a Linux server, a database can be initialized following the commands below:</p><p># su</p><p># systemctl restart mysqld</p><p># mysql -u root</p><p>...</p><p>Enter SQL code to Mysql prompt in order to init digiKam databases with grant privileges (see behind)</p><p>...</p><p>quit</p><p>NOTE: If you have problems with a MySQL server on Ubuntu based Linux system, use the addition command in the mysql prompt to be able to create MySQL triggers.<br>SET GLOBAL log_bin_trust_function_creators=1;</p><p>NOTE: If you have an enormous collection, you should start MySQL server with mysql --max_allowed_packet=128M OR in my.ini or ~/.my.cnf, change the settings</p>
is: <p>Athugaðu: á Linux-þjóni er hægt að forstilla gagnagrunn með eftirfarandi skipunum:</p><p># su</p><p># systemctl restart mysqld</p><p># mysql -u root</p><p>...</p><p>Settu SQL-kóða inn í Mysql-kvaðninguna til að frumstilla gagnagrunna digiKam með veittum heimildum (grant privileges - sjá nánar hér á eftir)</p><p>...</p><p>quit</p><p>ATH: Ef þú átt í vandræðum með MySQL-þjón á Ubuntu-afleiddu Linux-kerfi, skaltu nota addition-skipunina á mysql-skipanalínu til að geta útbúið MySQL-gikki (triggers).<br>SET GLOBAL log_bin_trust_function_creators=1;</p><p>ATH: Ef þú ert með óvenju stórt safn, ættir þú að ræsa MySQL-þjóninn með skipuninni mysql --max_allowed_packet=128M EÐA breyta stillingum í my.ini eða ~/.my.cnf skránum</p>

en: Requirements
is: Kerfiskröfur

en: Database Server Technical Details
is: Tæknilegar upplýsingar um gagnagrunnsmiðlara

en: <p>Use this configuration view to set all information to be connected to a remote <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/MySQL">Mysql database server</a> (or <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/MariaDB">MariaDB</a>) through a network. As with Sqlite or MySQL internal server, 3 databases will be stored on the remote server: one for all collections properties, one to store compressed thumbnails, and one to store faces recognition metadata.</p><p>Unlike Sqlite or MySQL internal server, you can customize the database names to simplify your backups.</p><p>Databases are digiKam core engines. To prevent performance issues, take a care to use a fast network link between the client and the server computers. It is also recommended to host database files on fast hardware (as <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Solid-state_drive">SSD</a>) with enough free space, especially for thumbnails database, even if data are compressed using wavelets image format <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File">PGF</a>.</p><p>The databases must be created previously on the remote server by the administrator. Look in <b>Requirements</b> tab for details.</p>
is: <p>Notaðu þennan uppsetningaglugga til að stilla allar upplýsingar svo hægt sé að tengjast fjartengdum <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/MySQL">MySQL-gagnagrunnsþjóni</a> (eða <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/MariaDB">MariaDB</a>) í gegnum netkerfi. Rétt eins og við notkun with Sqlite eða innbyggðs MySQL-þjóns verða 3 gagnagrunnar geymdir á fjartengda þjóninum: einn fyrir alla eiginleika safna, einn til að geyma þjappaðar smámyndir og einn til að geyma lýsigögn andlitakennsla.</p><p>Ólíkt Sqlite eða innbyggðum MySQL-þjóni geturðu sérsniðið heiti gagnagrunnana til að einfalda öryggisafritun.</p><p>Gagnagrunnar eru kjarnakerfi digiKam. Til að koma í veg fyrir vandamál varðandi afköst, skaltu tryggja að notuð sé eins hraðvirk nettenging og auðið er milli tölvanna þar sem biðlaraforrit og þjónn eru hýst. Einnig er mælt með því að gagnagrunnsskrárnar séu hýstar á hraðvirkum vélbúnaði (eins og t.d. <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Solid-state_drive">SSD</a>) með nægilegu lausu plássi, sérstaklega fyrir gagnagrunninn með smámyndunum; jafnvel þó hann noti þjappað <a href="https://en.wikipedia.org/wiki/Progressive_Graphics_File">PGF</a> myndskrársnið með smábylgjusíun (wavelets).</p><p>Gagnagrunnana verður kerfisstjóri að útbúa fyrirfram á fjartengda þjóninum. Skoðaðu flipann <b>Kerfiskröfur</b> til að sjá nańari upplýsingar.</p>

en: Documentation
is: Handbækur

en: Thumbs Db Folder:
is: Mappa smámyndagagnagrunns:

[ctx: @title:window]
en: Database Connection Test
is: Prófun gagnagrunnstengingar

en: Database connection test successful.
is: Prófun gagnagrunnstengingar heppnaðist.

en: Database connection test was not successful. <p>Error was: %1</p>
is: Prófun gagnagrunnstengingar tókst ekki. <p>Villan var: %1</p>

en: The server hostname is empty
is: Nafnið á miðlaranum er autt

en: The server user name is empty
is: Notandanafnið á þjóninum er autt

en: The core database name is empty
is: Aðalgagnagrunnurinn er tómur

en: The thumbnails database name is empty
is: Smámyndagagnagrunnurinn er tómur

en: The face database name is empty
is: Andlitagagnagrunnurinn er tómur

en: The similarity database name is empty
is: Líkindagagnagrunnurinn er tómur

en: This path was set as a command lineoption (--database-directory).
is: Þessi slóð var sett sem rofi á skipanalínu (--database-directory).

[ctx: @title:window]
en: Database Configuration
is: Uppsetning gagnagrunns

en: The database names configuration is not valid. Error is <br/><p>%1</p><br/>Please check your configuration.
is: Uppsetning nafna í gagnagrunninum er ógild. Villan er <br/><p>%1</p><br/>Athugaðu uppsetninguna þína.

en: Testing database connection has failed with error<br/><p>%1</p><br/>Please check your configuration.
is: Prófun á gagnagrunnstengingu mistókst með villumeldingunni <br/><p>%1</p><br/>Athugaðu uppsetninguna þína.

en: You must select a folder for digiKam to store information and metadata in a database file.
is: Þú verður að velja möppu sem digiKam mun nota fyrir ýmis gögn í gagnagrunnsskrá.

[ctx: @title:window]
en: Create Database Folder?
is: Búa til gagnagrunnsmöppu?

en: <p>The folder to put your database in does not seem to exist:</p><p><b>%1</b></p>Would you like digiKam to create it for you?
is: <p>Mappan sem þú valdir er ekki til: </p><p><b>%1</b></p>Viltu að digiKam búi hana til fyrir þig?

[ctx: @title:window]
en: Create Database Folder Failed
is: Mistókst að búa til gagnagrunnsmöppu

en: <p>digiKam could not create the folder to host your database file.
    Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
is: DigiKam gat ekki búið til möppuna hér að neðan. Veldu aðra staðsetningu.<p><b>%1</b></p>

[ctx: @title:window]
en: No Database Write Access
is: Enginn skrifaðgangur í gagnagrunn

en: <p>You do not seem to have write access for the folder to host the database file.<br/>Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
is: <p>Þú virðist ekki hafa skrifheimild í möppuna sem á að geyma gagnagrunnsskrána.<br/>Veldu aðra staðsetningu.</p><p><b>%1</b></p>

[ctx: @title:window]
en: Database Statistics
is: Tölfræði gagnagrunns

en: Format
is: Snið

en: Count
is: Fjöldi

en: Videos
is: Myndskeið

en: Audio
is: Hljóðskrár

en: Total Items
is: Hlutir alls

en: Database backend
is: Gagnagrunnsbakendi

en: Database Path
is: Slóð á gagnagrunnsskrá

en: Database internal server
is: Innri gagnagrunnsmiðlari

[ctx: @info: database server]
en: Yes
is: Já

en: Database internal server Path
is: Innri slóð á gagnagrunnsmiðlara

en: Host Name
is: Vélarheiti

en: Host Port
is: Gátt vélar

en: User account
is: Notandaaðgangur

en: Connect options
is: Tengivalkostir

en: Core Db name
is: Heiti aðalgagnagrunns

en: Thumbs Db name
is: Heiti smámyndagagnagrunns

en: Face Db name
is: Heiti andlitagagnagrunns

en: Database locale
is: Staðfærsla gagnagrunns

[ctx: @info: total number of items]
en: total
is: samtals

en: This binary file is used to manage a dedicated instance of MariaDB server.
is: Þessi tvíundaskrá er notuð til að sýsla með sérstakt tilvik af MariaDB-þjóninum.

en: This binary file is used to initialize the MariaDB data files for the database.
is: Þessi tvíundaskrá er notuð til að frumstilla gagnaskrár MariaDB fyrir gagnagrunninn.

en: This binary file is used to start a dedicated instance of MariaDB server.
is: Þessi tvíundaskrá er notuð til að ræsa sérstakt tilvik af MariaDB-þjóninum.

en: This binary file is used to upgrade the database to current server version.
is: Þessi tvíundaskrá er notuð til að uppfæra gagnagrunninn í nǘerandi útgáfu þjónsins.

en: Thumb
is: Smámynd

en: List of items that are about to be deleted.
is: Listi yfir atriði sem verður eytt.

en: This is the list of items that are about to be deleted.
is: Þetta er listi yfir skrár sem er verið að fara að eyða.

en: If checked, files will be permanently removed instead of being placed in the Trash.
is: Ef merkt er í þennan reit, verður hlutum endanlega eytt í stað þess að fara fyrst í ruslið.

en: <p>If this box is checked, items will be <b>permanently removed</b> instead of being placed in the Trash.</p><p><em>Use this option with caution</em>: most filesystems are unable to undelete deleted items reliably.</p>
is: <p>Ef þetta er valið verður skrám <b>eytt til frambúðar</b> í stað þess að vera færðar í ruslið.</p><p><em>Notist með varúð.</em>: flest skráakerfi geta ekki endurheimt eyddar skrár með góðu móti.</p>

en: &Delete items instead of moving them to the trash
is: Eyða hlutum en&danlega í stað þess að færa fyrst í ruslið

en: Do not &ask again
is: Ekki spyrja &aftur

en: If checked, this dialog will no longer be shown, and items will be directly and permanently deleted.
is: Sé þetta valið, mun þessi gluggi hætta að birtast og skrám verður þá  eytt beint og endanlega.

en: If this box is checked, this dialog will no longer be shown, and items will be directly and permanently deleted.
is: Sé merkt í þennan reit, mun þessi gluggi hætta að birtast og skrám verður þá  eytt beint og endanlega.

en: If checked, this dialog will no longer be shown, and items will be directly moved to the Trash.
is: Sé þetta valið, mun þessi gluggi hætta að birtast og skrár færast þá beint í ruslið.

en: If this box is checked, this dialog will no longer be shown, and items will be directly moved to the Trash.
is: Sé þetta valið, mun þessi gluggi hætta að birtast og skrár færast þá beint í ruslið.

en: These items will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.
is: Þessum hlutum verður <b>eytt óendurkvæmt</b> af harða disknum.

en: These items will be moved to Trash.
is: Þessir hlutir verða fluttir í ruslið.

en: <b>1</b> item selected. | <b>%1</b> items selected.
is[0]: <b>1</b> atriði valið.
is[1]: <b>%1</b> atriði valin.

en: These albums will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.
is: Þessum hlutum verður <b>eytt óendurkvæmt</b> af harða disknum.

en: These albums will be moved to Trash.
is: Þessir hlutir verða fluttir í ruslið.

en: <b>1</b> album selected. | <b>%1</b> albums selected.
is[0]: <b>1</b>albúm valið.
is[1]: <b>%1</b> albúm valin.

en: <p>These albums will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.</p><p>Note that <b>all subalbums</b> are included in this list and will be deleted permanently as well.</p>
is: <p>Þessum albúmum verður <b>endanlega eytt</b> af harða diskinum þínum.</p><p>Athugaðu að <b>öllum undiralbúmum</b> verður einnig eytt, þar sem þau eru einnig á listanum.</p>

en: <p>These albums will be moved to Trash.</p><p>Note that <b>all subalbums</b> are included in this list and will be moved to Trash as well.</p>
is: <p>Þessi albúm verða færð í ruslið. </p><p>Athugaðu að <b>öll undiralbúm</b> eru einnig á listanum og fara því líka í ruslið.</p>

en: &Move to Trash
is: Setja í &ruslið

[ctx: @title:window]
en: About to Delete Selected Items
is: Um það bil að eyða völdum atriðum

[ctx: @title:window]
en: About to Delete Selected Albums
is: Um það bil að eyða völdum skrám

en: Do not show this message again
is: Ekki sýna þessi skilaboð aftur

en: Continue
is: Halda áfram

en: Do not ask again
is: Ekki spyrja aftur

[ctx: @title:window]
en: Settings for Saving Image File
is: Stillingar fyrir vistun myndskráar

[ctx: @title:window]
en: Color Profile Info - %1
is: Upplýsingar um litasnið - %1

en: Select an Item
is: Veldu atriði

en: Select Items
is: Veldu atriði

en: <i>Preview:</i>
is: <i>Forskoðun:</i>

en: <i>Make:</i>
is: <i>Gerð:</i>

en: <i>Model:</i>
is: <i>Tegund:</i>

en: <i>Created:</i>
is: <i>Búið til:</i>

en: <i>Aperture:</i>
is: <i>Ljósop:</i>

en: <i>Focal:</i>
is: <i>Brennivídd:</i>

en: <i>Exposure:</i>
is: <i>Lýsing:</i>

en: <i>Sensitivity:</i>
is: <i>Næmni:</i>

en: <i>AspectRatio:</i>
is: <i>Stærðarhlutföll:</i>

en: <i>AudioBitRate:</i>
is: <i>HljóðBitaHraði:</i>

en: <i>AudioChannelType:</i>
is: <i>HljóðRásaTegund</i>

en: <i>AudioCodec:</i>
is: <i>Hljóðkóðun:</i>

en: <i>Duration:</i>
is: <li>Tímalengd:</li>

en: <i>FrameRate:</i>
is: <i>Rammatíðni:</i>

en: <i>VideoCodec:</i>
is: <i>Myndmerkiskóðun:</i>

[ctx: @title:window]
en: Shared Libraries and Components Information
is: Upplýsingar um sameiginleg forritasöfn og einingar

en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

en: <font size="5">%1</font><br/><b>Version %2</b><p>%3</p><p><i>%4</i></p>
is: <font size="5">%1</font><br/><b>Útgáfa %2</b><p>%3</p><p><i>%4</i></p>

en: Items List
is: Atriðalisti

[ctx: @item: component is supported/available]
en: Yes
is: Já

[ctx: @item: component is not available/supported]
en: No
is: Nei

[ctx: @title]
en: Features
is: Eiginleikar

[ctx: @title]
en: Libraries
is: Aðgerðasöfn

[ctx: @info: version]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @item: information about memory]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @item: component info]
en: Manifests
is: Manifest-eiginleikayfirlýsingar

[ctx: @item: opencv info]
en: OpenCV Configuration
is: Uppsetning OpenCV

[ctx: @info: tri state]
en: Yes
is: Já

[ctx: @info: tri state]
en: No
is: Nei

[ctx: @info: tri state]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title:window]
en: List of Supported RAW Cameras
is: Listi yfir studdar RAW-myndavélar

en: Using LibRaw version %2<br/>1 model on the list | Using LibRaw version %2<br/>%1 models on the list
is[0]: Notar LibRaw útgáfu %2<br/>1 tegund á listanum
is[1]: Notar LibRaw útgáfu %2<br/>%1 tegundir á listanum

en: Using LibRaw version %2<br/>1 model on the list (found: %3) | Using LibRaw version %2<br/>%1 models on the list (found: %3)
is[0]: Notar LibRaw útgáfu %2<br/>1 tegund á listanum (fann: %3)
is[1]: Notar LibRaw útgáfu %2<br/>%1 tegundir á listanum (fann: %3)

[ctx: @title:window]
en: List of Detected Hardware
is: Listi yfir vélbúnað sem fannst

[ctx: @label]
en: %1 uses Solid framework version %2
    to detect and manage devices from your computer.
    Press "Refresh" to update list if you plug a removable device.
is: %1 notar Solid-kerfið útgáfu %2
    til að finna og sýsla með tæki á tölvunni þinni.
    Ýttu á "Endurlesa" til að uppfæra listann ef þú tengir inn útskiptanlegu tæki.

[ctx: @title]
en: Hotplug Device Events
is: Hraðtengingaatburðir tækis

[ctx: @title]
en: Devices List
is: Listi yfir tæki

[ctx: @action]
en: Refresh
is: Endurlesa

[ctx: @item: universal device ID]
en: Udi
is: UDI

[ctx: @item: device property]
en: empty
is: tómt

[ctx: @item: parent device ID]
en: Parent Udi
is: UDI forvera

[ctx: @item: device property]
en: none
is: ekkert

[ctx: @item; device constructor]
en: Vendor
is: Framleiðandi

[ctx: @item: device name]
en: Product
is: Vöruauðkenni

[ctx: @item: device description]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @item: device status]
en: States
is: Stöður

[ctx: @item]
en: Non-portable info
is: Ekki-flytjanlegar upplýsingar

[ctx: @item]
en: New Device Added
is: Nýju tæki bætt við

[ctx: @info: device property]
en: none
is: ekkert

[ctx: @item: device constructor]
en: Vendor
is: Framleiðandi

[ctx: @info: device property]
en: empty
is: tómt

[ctx: @item]
en: Device Removed
is: Tæki fjarlægt

[ctx: @item]
en: Udi
is: UDI

en: Desktop Browser
is: Vafri

en: Open Home page with default desktop Web browser
is: Opna heimasíðuna með sjálfgefnum vefskoðara

en: Cannot load page %1
is: Get ekki hlaðið inn síðu %1

[ctx: Color Model: Grayscale]
en: Grayscale
is: Grátóna

[ctx: Color Model: Monochrome]
en: Monochrome
is: Einlitt

[ctx: Color Model: Indexed]
en: Indexed
is: Litnúmerað...

[ctx: Color Model: Uncalibrated (RAW)]
en: Uncalibrated (RAW)
is: Ókvarðað (RAW)

[ctx: Color Model: Unknown]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Auto Equalize
is: Sjálfvirkt jöfnun

en: Auto Normalize
is: Sjálfvirk samræming

en: Brightness / Contrast / Gamma Filter
is: Birtustig / Birtuskil / Litlróf

en: Set here the gamma adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á litrófi (gamma) myndar.

en: Black & White / Sepia Filter
is: Svarthvítt / Sepía

[ctx: generic black and white film]
en: Generic
is: Almennt

en: <b>Generic</b>:<p>Simulate a generic black and white film.</p>
is: <b>Almennt</b>:<p>Líkja eftir venjulegri svarthvítri filmu</p>

en: <b>Agfa 200X</b>:<p>Simulate the Agfa 200X black and white film at 200 ISO.</p>
is: <b>Agfa 200X</b>:<p>Líkja eftir Agfa 200X svarthvítri filmu með ljósnæmni 200 ISO</p>

en: <b>Agfa Pan 25</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 25 ISO.</p>
is: <b>Agfa Pan 25</b>:<p>Líkja eftir Agfa Pan 25 svarthvítri filmu með ljósnæmni 25 ISO</p>

en: <b>Agfa Pan 100</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 100 ISO.</p>
is: <b>Agfa Pan 100</b>:<p>Líkja eftir Agfa Pan 100 svarthvítri filmu með ljósnæmni 100 ISO</p>

en: <b>Agfa Pan 400</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Agfa Pan 400</b>:<p>Líkja eftir Agfa Pan 400 svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: <b>Ilford Delta 100</b>:<p>Simulate the Ilford Delta black and white film at 100 ISO.</p>
is: <b>Ilford Delta 100</b>:<p>Líkja eftir Ilford Delta 100 svarthvítri filmu með ljósnæmni 100 ISO</p>

en: <b>Ilford Delta 400</b>:<p>Simulate the Ilford Delta black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Ilford Delta 400</b>:<p>Líkja eftir Ilford Delta 400 svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: <b>Ilford Delta 400 Pro 3200</b>:<p>Simulate the Ilford Delta 400 Pro black and white film at 3200 ISO.</p>
is: <b>Ilford Delta 400 Pro 3200</b>:<p>Líkja eftir Ilford Delta 400 Pro 3200 svarthvítri filmu með ljósnæmni 3200 ISO</p>

en: <b>Ilford FP4 Plus</b>:<p>Simulate the Ilford FP4 Plus black and white film at 125 ISO.</p>
is: <b>Ilford FP4 Plus</b>:<p>Líkja eftir Ilford FP4 Plus svarthvítri filmu með ljósnæmni 125 ISO</p>

en: <b>Ilford HP5 Plus</b>:<p>Simulate the Ilford HP5 Plus black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Ilford HP5 Plus</b>:<p>Líkja eftir Ilford HP5 Plus svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: <b>Ilford PanF Plus</b>:<p>Simulate the Ilford PanF Plus black and white film at 50 ISO.</p>
is: <b>Ilford PanF Plus</b>:<p>Líkja eftir Ilford PanF Plus svarthvítri filmu með ljósnæmni 50 ISO</p>

en: <b>Ilford XP2 Super</b>:<p>Simulate the Ilford XP2 Super black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Ilford XP2 Super</b>:<p>Líkja eftir Ilford XP2 Super svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: <b>Kodak Tmax 100</b>:<p>Simulate the Kodak Tmax black and white film at 100 ISO.</p>
is: <b>Kodak Tmax 100</b>:<p>Líkja eftir Kodak Tmax 100 svarthvítri filmu með ljósnæmni 100 ISO</p>

en: <b>Kodak Tmax 400</b>:<p>Simulate the Kodak Tmax black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Kodak Tmax 400</b>:<p>Líkja eftir Kodak Tmax 400 svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: <b>Kodak TriX</b>:<p>Simulate the Kodak TriX black and white film at 400 ISO.</p>
is: <b>Kodak TriX</b>:<p>Líkja eftir Kodak TriX svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: Ilford SPX 200 (Infrared)
is: Ilford SPX 200 (innrauð)

en: <b>Ilford SPX 200</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 200 ISO.</p>
is: <b>Ilford SPX 200</b>:<p>Líkja eftir Ilford SPX 200 svarthvítri filmu með ljósnæmni 200 ISO</p>

en: Ilford SPX 400 (Infrared)
is: Ilford SPX 400 (innrauð)

en: <b>Ilford SPX 400</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 400 ISO.</p>
is: <b>Ilford SPX 400</b>:<p>Líkja eftir Ilford SPX 400 svarthvítri filmu með ljósnæmni 400 ISO</p>

en: Ilford SPX 800 (Infrared)
is: Ilford SPX 800 (innrauð)

en: <b>Ilford SPX 800</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 800 ISO.</p>
is: <b>Ilford SPX 800</b>:<p>Líkja eftir Ilford SPX 800 svarthvítri filmu með ljósnæmni 800 ISO</p>

en: Kodak HIE (Infrared)
is: Kodak HIE (innrauð)

en: <b>Kodak HIE</b>:<p>Simulate the Kodak HIE infrared film.</p>
is: <b>Kodak HIE</b>:<p>Líkja eftir Kodak HIE innrauðri filmu.</p>

en: No Lens Filter
is: Engin linsusía

en: <b>No Lens Filter</b>:<p>Do not apply a lens filter when rendering the image.</p>
is: <b>Engin linsusía</b>:<p>Ekki beita neinni linsusíu á myndina.</p>

en: Green Filter
is: Græn sía

en: <b>Black & White with Green Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using a green filter. This is useful for all scenic shoots, especially portraits photographed against the sky.</p>
is: <b>Svarthvítt með grænni síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum grænnar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Þetta gefur alhliða bætingu í öllu landslagi, hentar sérdeilis vel fyrir ljósmyndun andlita með himinn í baksýn.</p>

en: Orange Filter
is: Rauðgul sía

en: <b>Black & White with Orange Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using an orange filter. This will enhance landscapes, marine scenes and aerial photography.</p>
is: <b>Svarthvítt með rauðgulri síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum rauðgulrar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Þetta bætir landslag, ljósmyndun við og á sjó jafnframt loftmyndatöku.</p>

en: Red Filter
is: Rauð sía

en: <b>Black & White with Red Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using a red filter. This creates dramatic sky effects, and simulates moonlight scenes in the daytime.</p>
is: <b>Svarthvítt með rauðri síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum rauðrar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Notkun þessarar býr til dramatísk áhrif í skýjum og himni, getur líka líkt eftir tunglsljósi með dagsbirtu.</p>

en: Yellow Filter
is: Gul sía

en: <b>Black & White with Yellow Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using a yellow filter. This has the most natural tonal correction, and improves contrast. Ideal for landscapes.</p>
is: <b>Svarthvítt með gulri síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum gulrar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Þetta gefur náttúrulegustu litleiðréttinguna jafnframt því að laga birtuskil. Hentar mjög vel fyrir landslagsmyndir.</p>

en: Yellow-Green Filter
is: Gul-græn sía

en: <b>Black & White with Yellow-Green Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using a yellow-green filter. A yellow-green filter is highly effective for outdoor portraits because red is rendered dark while green appears lighter. Great for correcting skin tones, bringing out facial expressions in close-ups and emphasizing the feeling of liveliness. This filter is highly effective for indoor portraits under tungsten lighting.</p>
is: <b>SvartHvítt með Gul-Grænni síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum gul-grænnar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Slík sía er mjög öflug við portrettmyndatöku utandyra því rauðir litir dekkjast á meðan grænir tónar lýsast. Hentar mjög vel fyrir hörundstóna, eykur áherslu á svipbrigði í nærmyndum og gefur líf í viðfangsefnið. Þetta á líka við um portrettmyndir innandyra með tungsten-lýsingu.</p>

en: Blue Filter
is: Blá sía

en: <b>Black & White with Blue Filter</b>:<p>Simulate black and white film exposure using a blue filter. This accentuates haze and fog. Used for dye transfer and contrast effects.</p>
is: <b>Svarthvítt með blárri síu</b>:<p>Líkir eftir áhrifum blárrar ljóssíu á lýsingu svarthvítrar filmu. Notkun þessarar síu eykur áhrif misturs og þoku. Notað við prentmillifærslur og há-birtuskilabrellur.</p>

en: Strength:
is: Styrkur:

en: Here, set the strength adjustment of the lens filter.
is: Settu hér styrk linsusíu.

en: No Tone Filter
is: Engin litatónssía

en: <b>No Tone Filter</b>:<p>Do not apply a tone filter to the image.</p>
is: <b>Engin litatónssía</b>:<p>Ekki beita litatónssíu á myndina.</p>

en: Sepia Filter
is: Sepia sía

en: <b>Black & White with Sepia Tone</b>:<p>Gives a warm highlight and mid-tone while adding a bit of coolness to the shadows - very similar to the process of bleaching a print and re-developing in a sepia toner.</p>
is: <b>Svarthvítt með sepia tónum</b>:<p>Gefur hlýja há- og miðtóna á meðan skuggarnir verða svalari. Þetta líkist því þegar pappírsmynd er bleikt og endurframkölluð í sepia tóner.</p>

en: Brown Filter
is: Brún sía

en: <b>Black & White with Brown Tone</b>:<p>This filter is more neutral than the Sepia Tone filter.</p>
is: <b>Svarthvítt með brúnum tónum</b>:<p>Þetta er ívið hlutlausari sía en sú með sepia tóninum.</p>

en: Cold Filter
is: Köld sía

en: <b>Black & White with Cold Tone</b>:<p>Start subtly and replicate printing on a cold tone black and white paper such as a bromide enlarging paper.</p>
is: <b>Svarthvítt með köldum tónum</b>:<p>Þetta er í líkingu við framköllun á harðan kaldtóna s/h framköllunarpappír á borð við brómíðpappír.</p>

en: Selenium Filter
is: Seleníum sía

en: <b>Black & White with Selenium Tone</b>:<p>This effect replicates traditional selenium chemical toning done in the darkroom.</p>
is: <b>Svarthvítt með selenium tóni</b>:<p>Þessi áhrif líkja eftir hefðbundinni kemískri seleníum framköllun í myrkrakompunni.</p>

en: Platinum Filter
is: Platínusía

en: <b>Black & White with Platinum Tone</b>:<p>This effect replicates traditional platinum chemical toning done in the darkroom.</p>
is: <b>Svarthvítt með platínutóni</b>:<p>Þessi áhrif líkja eftir hefðbundinni kemískri platínu framköllun í myrkrakompunni.</p>

en: <b>Black & White with greenish tint</b>:<p>This effect is also known as Verdante.</p>
is: <b>Svarthvítt með grænum tónum</b>:<p>Þessi sía er einnig þekkt undir heitinu Verdante.</p>

en: Lens Filters
is: Linsusíur

en: Tone
is: Litatónn

en: Luminosity
is: Birtustig

[ctx: @title:window]
en: Black & White Settings File to Load
is: Stillingaskrá svarthvítra litastýringa til að hlaða inn

en: "%1" is not a Black & White settings text file.
is: "%1" er ekki stillingaskrá svarthvítra litastýringa.

en: Cannot load settings from the Black & White text file.
is: Get ekki hlaðið inn stillingum úr textaskrá svarthvítra litastýringa.

[ctx: @title:window]
en: Black & White Settings File to Save
is: Stillingaskrá svarthvítra litastýringa til að vista

en: Cannot save settings to the Black & White text file.
is: Get ekki vistað stillingar í textaskrá svarthvítra litastýringa.

en: Infrared Filter
is: Innrauð sía

en: Channel Mixer Tool
is: Rásablandari

[ctx: @label]
en: Output Channel:
is: Úttaksrás:

[ctx: @item: color]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @item: color]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @item: color]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @label: color]
en: Red (%):
is: Rautt (%):

[ctx: @info]
en: Select the red color gain, as a percentage, for the current channel.
is: Stilltu hér hve mikið á að auka rauða litinn í prósentum fyrir valda rás.

[ctx: @label: color]
en: Green (%):
is: Grænt (%):

[ctx: @info]
en: Select the green color gain, as a percentage, for the current channel.
is: Stilltu hér hve mikið á að auka græna litinn í prósentum fyrir valda rás.

[ctx: @label: color]
en: Blue (%):
is: Blátt (%):

[ctx: @info]
en: Select the blue color gain, as a percentage, for the current channel.
is: Stilltu hér hve mikið á að auka bláa litinn í prósentum fyrir valda rás.

[ctx: @option]
en: &Reset
is: F&rumstilla

[ctx: @info]
en: Reset color channels' gains settings from the currently selected channel.
is: Endurstilltu hér alla litaukningu fyrir valda rás.

[ctx: @option]
en: Preserve luminosity
is: Varðveita birtustig

[ctx: @info]
en: Enable this option is you want preserve the image luminosity.
is: Virkjaðu þetta val ef þú vilt varðveita birtustig myndarinnar.

[ctx: @option: color]
en: Monochrome
is: Einlitað

[ctx: @info: help]
en: Use "Monochrome" mode to convert color picture to Black and White:
    The "red channel" modifies the contrast of photograph.
    The "green channel" enhances or reduces the details level of photograph.
    The "blue channel" affects the noise of photograph.
    Note: in this mode, the histogram will display only luminosity values.
is: Notaðu "Einlita" ham til að umbreyta litmyndum í svarthvítar:
    "Rauða litrásin" breytir birtuskilum ljósmyndar.
    "Græna litrásin" bætir eða minnkar smáatriðastig í ljósmyndinni.
    "Bláa litrásin" hefur áhrif á suð í ljósmyndinni.
    Athugaðu: í þessum ham mun litatíðniritið einungis sýna gildi fyrir birtustig.

[ctx: @info: progress]
en: Total: %1 (%)
is: Alls: %1 (%)

[ctx: @title:window]
en: Select Gimp Gains Mixer File to Load
is: Gimp-textaskrá með stillingum litblandara til að hlaða inn

[ctx: @info]
en: Cannot load settings from the Gains Mixer text file.
is: Get ekki hlaðið inn Gimp textaskrá með stillingum litblöndunar.

[ctx: @title:window]
en: Gimp Gains Mixer File to Save
is: Gimp-textaskrá með stillingum litblandara til að vista

[ctx: @info]
en: Cannot save settings to the Gains Mixer text file.
is: Get ekki vistað textaskrá með stillingum litblandara.

en: Tonality Filter
is: Sía litatóna

en: Color Balance Tool
is: Litavægisstilling

[ctx: @label: color]
en: Cyan
is: Blágrænn

[ctx: @info]
en: Set here the cyan/red color adjustment of the image.
is: Breyttu hér blágræn/rauðu litvægi myndarinnar.

[ctx: @label: color]
en: Red
is: Rautt

[ctx: @label: color]
en: Magenta
is: Fjólublátt

[ctx: @info]
en: Set here the magenta/green color adjustment of the image.
is: Breyttu hér fjólublá/grænu litvægi myndarinnar.

[ctx: @label: color]
en: Green
is: Grænt

[ctx: @label: color]
en: Yellow
is: Gult

[ctx: @label: color]
en: Blue
is: Blátt

[ctx: @info]
en: Set here the yellow/blue color adjustment of the image.
is: Breyttu hér gul/bláu litvægi myndarinnar.

en: Curve free mode
is: Frjáls litferill

en: With this button, you can draw your curve free-hand with the mouse.
is: Með þessum hnappi geturðu dregið upp eigin litferil fríhendis með músinni.

en: Curve smooth mode
is: Mýking litferils

en: With this button, the curve type is constrained to be a smooth line with tension.
is: Með þessum hnappi geturðu takmarkað ferilinn við mjúka strekkta línu.

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Shadow Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>lágtóna</b> í mjúkum ferlum á Rauð-, Græn-, Blá-, and Birtustigsrásum.

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Middle Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>miðtóna</b> í mjúkum ferlum á Rauð-, Græn-, Blá-, and Birtustigsrásum.

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Highlight Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
is: Með þessum hnappi, geturðu plokkað lit frá upprunalegri mynd sem notaður er til að stilla gildi <b>hátóna</b> í mjúkum ferlum á Rauð-, Græn-, Blá-, and Birtustigsrásum.

en: Resets channel/channels curves' values.
is: Stillir litferil/litferla aftur á upprunaleg gildi.

en: If you press this button, custom menu will appear: First option will reset current channel. Second option will reset all channels.
is: Ef þú ýtir á þennan hnapp mun birtast sérsniðin valmynd: Fyrsti kostur mun frumstilla virkan litferil. Seinni kostur mun frumstilla alla litferla.

en: Reset &Channel
is: &Frumstilla litferil

en: Reset &All
is: Frumstilla &allt

en: Adjust Curves
is: Laga litferla

[ctx: @title:window]
en: Select Gimp Curves File to Load
is: Veldu Gimp-litferlaskrá til að hlaða inn

en: Cannot load from the Gimp curves text file.
is: Get ekki hlaðið inn litferlum úr Gimp textaskrá.

[ctx: @title:window]
en: Gimp Curves File to Save
is: Gimp-litferlaskrá sem á að vista

en: Cannot save to the Gimp curves text file.
is: Get ekki vistað litferlum inn í Gimp textaskrá.

en: Loading image...
is: Hleð inn mynd...

en: Histogram calculation...
is: Litatíðniútreikningur...

en: Histogram
    calculation
    failed.
is: Litatíðnirit,
    útreikningur
    tókst ekki.

en: Border Tool
is: Litur ramma

[ctx: solid border type]
en: Solid
is: Gegnheill

[ctx: beveled border type]
en: Beveled
is: Hornskorinn

en: Decorative Pine
is: Skreytt með furu

en: Decorative Wood
is: Skreytt með við

en: Decorative Paper
is: Skreytt með pappír

en: Decorative Parquet
is: Skreytt með viðarflísum

en: Decorative Ice
is: Skreytt með ís

en: Decorative Leaf
is: Skreytt með laufum

en: Decorative Marble
is: Skreytt með marmara

en: Decorative Rain
is: Skreytt með regntaumum

en: Decorative Craters
is: Skreytt með gígum

en: Decorative Dried
is: Skreytt með leirflagi

en: Decorative Pink
is: Skreytt með bleiku

en: Decorative Stone
is: Skreytt með steinum

en: Decorative Chalk
is: Skreytt með kalksteini

en: Decorative Granite
is: Skreytt með graníti

en: Decorative Rock
is: Skreytt með smásteinum

en: Decorative Wall
is: Skreytt með múrsteinum

en: Select the border type to add around the image here.
is: Veldu hér gerð ramma til að setja í kringum myndina.

en: Preserve Aspect Ratio
is: Halda sömu stærðarhlutföllum

en: Enable this option if you want to preserve the aspect ratio of image. If enabled, the border width will be a percentage of the image size, else the border width will be in pixels.
is: Veldu þetta ef þú vilt halda sömu stærðarhlutföllum í myndinni. Sé þetta notað verður breidd ramma í hlutfalli við stærð myndar, annars yrði ramminn með fasta breidd í dílum.

en: Set here the border width as a percentage of the image size.
is: Stilltu hér breidd ramma í prósentuhlutfalli af stærð myndar.

en: Width (pixels):
is: Breidd (dílar):

en: Set here the border width in pixels to add around the image.
is: Veldu hér breidd ramma í dílum (pixels) til að setja í kringum myndina.

[ctx: first color for border effect]
en: First:
is: Fyrsti:

[ctx: second color for border effect]
en: Second:
is: Annar:

en: Set here the foreground color of the border.
is: Veldu hér lit á framhlið ramma.

en: Set here the Background color of the border.
is: Veldu hér lit á bakhlið ramma.

en: Set here the color of the main border.
is: Veldu hér aðallit á ramma.

en: Set here the color of the line.
is: Veldu hér lit á útlínu.

en: Set here the color of the upper left area.
is: Veldu hér lit á svæðið að ofan til vinstri.

en: Set here the color of the lower right area.
is: Veldu hér lit á svæðið að neðan til hægri.

en: Set here the color of the first line.
is: Veldu hér lit á fyrstu útlínuna.

en: Set here the color of the second line.
is: Veldu hér lit á seinni útlínuna.

en: Texture Filter
is: Áferðasía

[ctx: @item: texture type]
en: Paper
is: Pappír

[ctx: @item: texture type]
en: Paper 2
is: Pappír 2

[ctx: @item: texture type]
en: Fabric
is: Vefnaður

[ctx: @item: texture type]
en: Burlap
is: Prjón

[ctx: @item: texture type]
en: Bricks
is: Múrsteinar

[ctx: @item: texture type]
en: Bricks 2
is: Múrsteinar 2

[ctx: @item: texture type]
en: Canvas
is: Strigi

[ctx: @item: texture type]
en: Marble
is: Marmari

[ctx: @item: texture type]
en: Marble 2
is: Marmari 2

[ctx: @item: texture type]
en: Blue Jean
is: Denímefni

[ctx: @item: texture type]
en: Cell Wood
is: Viðaræðar

[ctx: @item: texture type]
en: Metal Wire
is: Vírnet

[ctx: @item: texture type]
en: Modern
is: Framúrstefnulegt

[ctx: @item: texture type]
en: Wall
is: Veggur

[ctx: @item: texture type]
en: Moss
is: Mosi

[ctx: @item: texture type]
en: Stone
is: Steinmulningur

[ctx: @info]
en: Set here the texture type to apply to image.
is: Veldu hér efnisáferð til að beita á myndina.

[ctx: @label]
en: Relief:
is: Upphleyping:

[ctx: @info]
en: Set here the relief gain used to merge texture and image.
is: Stilltu hér hve mikil upphleypingaráhrif efnisáferðar verða við aðgerðina.

en: Rotate Right
is: Snúa til hægri

en: Rotate 180 degrees
is: Snúið um 180 gráður

en: Rotate Left
is: Snúa til vinstri

en: Flip Horizontally
is: Spegla lárétt

en: Flip Vertically
is: Spegla lóðrétt

en: Crop
is: Sníða utan af

en: Convert to 8 Bit
is: Umbreyta í 8 bita

en: Convert to 16 Bit
is: Umbreyta í 16 bita

[ctx: Rotate image]
en: Rotate
is: Snúa

[ctx: Flip image]
en: Flip
is: Spegla

[ctx: Crop image]
en: Crop
is: Sníða utan af

[ctx: Resize image]
en: Resize
is: Breyta stærð

[ctx: Convert image bit depth]
en: Convert Depth
is: Umbreyta litadýpt

en: Unknown filter
is: Óþekkt sía

en: Color Negative Inverter
is: Viðsnúningur litnegatívu

en: Built-in transformation not supported
is: Ekki stuðningur við innbyggða umbreytingu

en: Filter identifier or version is not supported
is: Auðkenni síu eða útgáfa er ekki studd

en: Blur Filter
is: Móðunarsía

en: Blur FX Filter
is: FX móðunarsía

en: Charcoal Effect
is: Viðarkolateikning

en: Color FX Filter
is: FX litasía

[ctx: @item: color effect]
en: Solarize
is: Ofurlýsa

[ctx: @item: color effect]
en: Vivid
is: Skært

[ctx: @item: color effect]
en: Neon
is: Neonlýsing

[ctx: @item: color effect]
en: Find Edges
is: Finna brúnir

[ctx: @info]
en: Select the effect type to apply to the image here.
    "Solarize": simulates solarization of photograph.
    "Vivid": simulates the Velvia(tm) slide film colors.
    "Neon": coloring the edges in a photograph to
    reproduce a fluorescent light effect.
    "Find Edges": detects the edges in a photograph
    and their strength.
    "Lut3D": coloring images with Lut3D filters
is: Veldu hér hvaða áhrifum þú vilt beita á myndina.
    "Ofyrlýsa": líkir eftir ofurlýsingu (solarization) myndar.
    "Skært":  líkir eftir litum Velvia(TM) negatívri filmu.
    "Neon": litar brúnir í ljósmynd til að framkalla áhrif 
    lík ljósi frá flúrperu.
    "Finna brúnir": finnur brúnir í ljósmynd og styrk þeirra.
    "Lut3D": lita myndir með Lut3D síum

[ctx: @label: level of the effect]
en: Level:
is: Vægi:

[ctx: @info]
en: Set here the level of the effect.
is: Veldu hér styrk áhrifa viðkomandi síu.

[ctx: @label]
en: Iteration:
is: Endurtekning:

[ctx: @info]
en: This value controls the number of iterations to use with the Neon and Find Edges effects.
is: Þetta gildi stýrir fjölda endurtekninga til að nota við keyrslu Neon og Finna brúnir forritlinganna.

[ctx: @label]
en: Intensity:
is: Styrkur:

[ctx: @info]
en: Set here the intensity of the filter.
is: Veldu hér styrk á síuna.

[ctx: @info: effect type]
en: Bleach
is: Klórbleiking

[ctx: @info: effect type]
en: Blue Crush
is: Blátt kramið

[ctx: @info: effect type]
en: BW Contrast
is: Svarthvít birtuskil

[ctx: @info: effect type]
en: Instant
is: Samstundis

[ctx: @info: effect type]
en: Original
is: Upprunalegt

[ctx: @info: effect type]
en: Punch
is: Gatað

[ctx: @info: effect type]
en: Summer
is: Sumar

[ctx: @info: effect type]
en: Tokyo
is: Tókýó

[ctx: @info: effect type]
en: Vintage
is: Gamaldags

[ctx: @info: effect type]
en: Washout
is: Þvegið

[ctx: @info: effect type]
en: Washout Color
is: Þvottalitur

[ctx: @info: effect type]
en: X Process
is: X-vinnsla

en: Distortion Effect
is: Bjögunaráhrif

en: Emboss Effect
is: Upphleypt

en: Film Grain Effect
is: Filmukorn

en: Grain Size:
is: Kornastærð:

en: Set here the graininess size of film.
is: Stilla hér stærð filmukorna.

en: Photographic Distribution
is: Dreifing á ljósmynd

en: Set on this option to render grain using a photon statistic distribution. This require more computation and can take a while.
is: Veldu þetta til að myndgera kornadreifingu með tölfræðilegri ljóseindadreifingu. Þetta útheimtir mikla útreikninga og gæti tekið nokkurn tíma.

en: Intensity:
is: Styrkur:

en: Set here the film ISO-sensitivity to use for simulating the film graininess.
is: Stillið hér ISO filmuhraða/ljósnæmni sem síðan ákvarðar kornaáferðina.

en: Shadows:
is: Skuggar:

en: Set how much the filter affects highlights.
is: Stilla hve mikil áhrif sían hefur á hátóna.

en: Midtones:
is: Miðtónar:

en: Set how much the filter affects midtones.
is: Stilla hve mikil áhrif sían hefur á miðtóna.

en: Highlights:
is: Hátónar:

en: Set how much the filter affects shadows.
is: Stilla hve mikil áhrif sían hefur á skugga.

en: Set here the film sensitivity to use for simulating the CCD blue noise.
is: Stilltu hér ljósnæmni filmu sem nota á við að líkja eftir blásuði í myndflögu (CCD).

en: Set here the film sensitivity to use for simulating the CCD red noise.
is: Stilltu hér ljósnæmni filmu sem nota á við að líkja eftir rauðsuði í myndflögu (CCD).

en: Common Settings
is: Algengar stillingar

en: Luminance Noise
is: Ljómasuð

en: Chrominance Blue Noise
is: Suð í bláu litmegni

en: Chrominance Red Noise
is: Suð í rauðu litmegni

en: Invert Effect
is: Umhverfa áhrifum

en: Oil Painter Effect
is: Olíumálun

en: Rain Drops Effect
is: Regndropaáhrif

en: Greycstoration Filter
is: Greycstoration sía

[ctx: @title: general settings]
en: General
is: Almennt

en: Detail preservation:
is: Verndun smáatriða:

en: Preservation of details to set the sharpening level of the small features in the target image. Higher values leave details sharp.
is: Verndun sérkenna vinnur með skerpu smærri atriða í endanlegu myndinni. Hærri gildi gera smáatriði skarpari.

en: Anisotropy:
is: Tilhneiging:

en: Anisotropic (directional) modifier of the details. Keep it small for Gaussian noise.
is: Stefnubundin tilhneiging (anisotropic) breyta fyrir smáatriði. Halda lágu gildi fyrir Gaussískt suð.

en: Smoothing:
is: Mýking:

en: Total smoothing power: if the Detail Factor sets the relative smoothing and the Anisotropy Factor the direction, the Smoothing Factor sets the overall effect.
is: Heildar styrkur mýkingar: ef smáatriðagildið ákvarðar hlutfallslega mýkingu og tilhneiging aftur stefnuna, þá stýrir mýkingarstyrkurinn heildaráhrifunum.

en: Regularity:
is: Regluleiki:

en: This value controls the evenness of smoothing to the image. Do not use a high value here, or the target image will be completely blurred.
is: Þetta gildi stýrir hversu regluleg mýkingin er yfir myndina. Ekki nota mjög hátt gildi hér, annars verður útkoman algerlega í móðu.

en: Iterations:
is: Endurtekning:

en: Sets the number of times the filter is applied to the image.
is: Stillir hversu oft síunni er beitt á myndina.

en: Noise:
is: Truflanir:

en: Sets the noise scale.
is: Stillir magn truflana.

[ctx: @title]
en: Advanced Settings
is: Nánari stillingar

en: Angular step:
is: Hornstigull:

en: Set here the angular integration step (in degrees) analogous to anisotropy.
is: Stilla hér stefnu í gráðum samsvarandi líkingarinnar við stefnuhneigð (anisotropy).

en: Integral step:
is: Heiltölustigull:

en: Set here the spatial integral step.
is: Settu hér stærð heiltölustiguls.

en: Gaussian:
is: Gaussískt:

en: Set here the precision of the Gaussian function.
is: Stilla hér nákvæmni Gauss-fallsins.

en: Tile size:
is: Stærð flísa:

en: Sets the tile size.
is: Stillir magn truflana.

en: Tile border:
is: Jaðar flísa:

en: Sets the size of each tile border.
is: Stilla stærð ramma á flísum.

en: Interpolation:
is: Brúun:

[ctx: @item: interpolation]
en: Nearest Neighbor
is: Næsti nágranni

[ctx: @item: interpolation]
en: Linear
is: Línulegt

en: Select the right interpolation method for the desired image quality.
is: Veldu rétta innskotsaðferð (brúun) til að ákvarða gæði myndar.

en: Fast approximation
is: Hröð áætlun

en: Enable fast approximation when rendering images.
is: Virkjaðu hraðvirka nálgun við myndgerð.

[ctx: This is a column which will contain the amount of HotPixels found in the black frame file]
en: Hot Pixels
is: Skemmdir dílar

en: Remove Black Frame
is: Fjarlægja svartramma

en: Clear List
is: Hreinsa lista

en: Loading Frame
is: Hleð inn ramma

en: Black Frame
is: Svartrammi

en: File Name:
is: Skráarheiti:

[ctx: @info: creation date]
en: Created:
is: Búið til:

en: Serial Number:
is: Raðnúmer:

en: Hot Pixels:
is: Skemmdir dílar:

en: Hot Pixels Tool
is: Laga skemmda díla

[ctx: average filter mode]
en: Average
is: Meðaltal

[ctx: linear filter mode]
en: Linear
is: Línulegt

[ctx: quadratic filter mode]
en: Quadratic
is: Annars stigs

[ctx: cubic filter mode]
en: Cubic
is: Fernings

en: Black Frame...
is: Svartrammi...

en: <p>Use this button to add a new black frame file which will be used by the hot pixels removal filter.</p><p>The Black Frame subtraction method is the most accurate "Hot Pixels" and "Stuck Pixels" removal. First you have to create a "Black Frame" as a reference. This is easy to do. When you finish taking your long exposure shots, put a lens cap on the camera and take one "dark" image with the same exposure time as the images before. This image will be all dark, but with close examination you will see that it has the Hot and Stuck Pixels (colored dots). These are positioned at the same places as on your previous shots. This tool will parse black frame, detect hot pixels, and create a list of positions where image must be corrected to eliminate wrong colors in these pixels.</p>
is: <p>Notaðu þennan hnapp til að bæta við nýrri svartrammaskrá sem verður notuð af síunni til að fjarlægja skemmda díla.</p><p>Aðferðin við að draga frá svartramma er sú áreiðanlegasta við fjarlægingu skemmdra díla (hot pixels) og fastra díla (stuck pixels). Fyrst þarft þú að útbúa "svartramma" sem viðmiðun. Það er mjög auðvelt. Eftir að þú hefur verið að taka myndir með löngum lýsingartíma, skaltu setja linsulokið á myndavélina og taka eina "dökka" mynd með sama lýsingartíma og hinar myndirnar. Þessi mynd verður öll svört, en við nánari athugum mun sjást að hún mun hafa einhverja skemmda díla (hot) og fasta díla (stuck = litaðir mynddílar). Þessir mynddílar eru staðsettir á nákvæmlega sömu stöðum og á myndunum sem þú tókst á undan. Þetta verkfæri mun þátta (yfirfara) svartrammamyndina, finna skemmda díla og búa til lista yfir staðina þar sem lagfæra þurfi ranga liti í mynddílum.</p>

en: Select Black Frame Image
is: Velja svartrammamynd

[ctx: @title:window]
en: Black Frame Parser
is: Svartrammatúlkur

en: This black frame image is already present in the list of parsed items.
is: Þessi svartrammamynd er nú þegar í listanum yfir túlkuð atriði.

en: Hue / Saturation / Lightness Filter
is: Sía fyrir Litblæ / Litmettun / Ljósleika

en: Select the hue and saturation adjustments of the image.
is: Settu hér breytingar á litblæ og mettun (hue/saturation) myndar.

en: You can see here a color preview of the hue and saturation adjustments.
is: Hér geturðu séð forskoðun á breytingum á litblæ og mettun.

en: Hue:
is: Litblær:

en: Set here the hue adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á litblæ (hue) myndar.

en: Set here the saturation adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á mettun (saturation) myndar.

en: Vibrance:
is: Lífleiki (vibrance):

en: Set here the vibrance adjustment of the image.Vibrance performs selective saturation on less saturated colors and avoiding skin tones.
is: Settu hér breytingar á lífleika (vibrance) myndar. Lífleiki er þegar mettun er beitt á valin lágmettuð svæði jafnframt því að forðast hörundstóna.

en: Lightness:
is: Ljósleiki:

en: Set here the lightness adjustment of the image.
is: Settu hér breytingar á ljósleika (lightness) myndar.

en: Convert to:
is: Umbreyta í:

en: Select the profile of the color space to convert to.
is: Veldu hér litasnið litrýmdarinnar sem á að umbreyta í.

en: Input color profile "%1" not available
is: Inntakslitasniðið "%1" er ekki tiltækt

en: Output color profile "%1" not available
is: Úttakslitasniðið "%1" er ekki tiltækt

en: Local Contrast Filter
is: Staðbundin birtuskil

en: Function:
is: Aðgerð:

[ctx: @item: function type]
en: Power
is: Styrkur

[ctx: @item: function type]
en: Linear
is: Línulegt

en: <b>Function</b>: This function combines the original RGB channels with the desaturated blurred image. This function is used in each of the tonemapping stages. It can be linear or power. Basically, this function increases the values where both the original and blurred image's value are low and do the opposite on high values.
is: <b>Aðgerð</b>: Þessi aðgerð sameinar upprunalegu RGB rásirnar við afmettaðu mýktu myndinni. Aðgerðin er notuð á hverju þrepi litblæjavörpunarinnar. Hún getur verið línuleg eða í veldisfalli. Í meginatriðum eykur þessi aðgerð þau gildi þar sem gildin í bæði upprunamynd og myktu myndinni eru lág, og síðan að gera þveröfugt þar sem gildin eru há.

en: Stretch contrast
is: Teygja birtuskil

en: <b>Stretch contrast</b>: This stretches the contrast of the original image. It is applied before the tonemapping process.
is: <b>Teygja birtuskil</b>: Þetta teygir birtuskil upprunamyndarinnar. Því er beitt á undan litblæjavörpuninni.

en: Highlights saturation:
is: Mettun hátóna:

en: <b>Highlights saturation</b>: Usually the (perceived) saturation is increased. The user can choose to lower the saturation on original highlight and shadows from the image with these parameters.
is: <b>Mettun hátóna</b>: Venjulega er (sýnileg) mettun aukin. Notandinn getur hér valið að lækka mettun á upprunalegum hátónum og skuggum með þessum stillingum.

en: Shadow saturation:
is: Mettun skugga:

en: <b>Shadow saturation</b>: Usually the (perceived) saturation is increased. The user can choose to lower the saturation on original highlight and shadows from the image with these parameters.
is: <b>Mettun skugga</b>: Venjulega er (sýnileg) mettun aukin. Notandinn getur hér valið að lækka mettun á upprunalegum hátónum og skuggum með þessum stillingum.

en: Power:
is: Afl:

en: <b>Power</b>: How strong the effect is applied.
is: <b>Afl</b>: Hversu sterkt áhrifunum er beitt.

en: Blur:
is: Móða:

en: <b>Blur</b>: How strong the image is blurred before combining with the original image and with the tonemapping function.
is: <b>Móða</b>: Hversu sterkt myndin er móðuð (afskerpt) áður en hún er sameinuð upphaflegu myndinni og útkomu litblæjavörpunarinnar.

en: General settings
is: Almennar stillingar

en: Stage 1
is: Stig 1

en: Stage 2
is: Stig 2

en: Stage 3
is: Stig 3

en: Stage 4
is: Stig 4

[ctx: @title:window]
en: Photograph Local Contrast Settings File to Load
is: Stillingaskrá staðværra birtuskila til að hlaða inn

en: "%1" is not a Photograph Local Contrast settings text file.
is: "%1" er ekki stillingaskrá fyrir staðvær birtuskil.

en: Cannot load settings from the Photograph Local Contrast text file.
is: Gat ekki hlaðið inn textaskrá með stillingum staðværra birtuskila.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Local Contrast Settings File to Save
is: Stillingaskrá staðværra birtuskila til að vista

en: Cannot save settings to the Photograph Local Contrast text file.
is: Get ekki vistað í textaskrá með stillingum staðværra birtuskila.

en: Anti-Vignetting Tool
is: Minnka hornskyggingu

en: Add vignetting
is: Bæta við hornskyggingu

en: This option adds vignetting to the image instead of removing it. Use it for creative effects.
is: Þessi möguleiki bætir við hornskyggingu í stað þess að eyða henni. Notast helst við listrænar áherslur.

en: You can see here a thumbnail preview of the anti-vignetting mask applied to the image.
is: Hér getur að líta forskoðun á maskanum sem verður notaður til að leiðrétta myndina.

en: Amount:
is: Magn:

en: This value controls the degree of intensity of the filter at its point of maximum density.
is: Þetta gildi stýrir styrk síunnar á svæði því sem er með hámarksáhrifum.

en: Feather:
is: Dofnun jaðra (fjöðrun):

en: This value is used as the exponent controlling the fall-off in density from the inner circle of the filter to the outer circle.
is: Þetta gildi er notað sem veldisfall til að stýra dofnun í þéttleika síunnar frá innri hringnum til þess ytri.

en: Inner Radius:
is: Innri radíus:

en: This value is the radius of the inner circle of the filter. In the inner circle the image is preserved. It is expressed as a multiple of the outer radius of the filter.
is: Þetta gildi er radíus innri hringsins. Í innri hringnum er myndin ósnert. Þessi tala er margfeldi af radíus ytri hringsins í síunni.

en: Outer Radius:
is: Ytri radíus:

en: This value is the radius of the outer circle of the filter. Outside the outer circle the effect of the filter is at its maximum. It is expressed as a multiple of the diagonal of the image.
is: Þetta gildi er radíus ytri hringsins. Utan við ytri hringinn eru áhrif síunnar í hámarki. Þessi tala er margfeldi af hornalínu myndarinnar.

en: X offset:
is: X hliðrun:

en: X offset
is: X hliðrun

en: Y offset:
is: Y hliðrun:

en: Y offset
is: Y hliðrun

en: Lens Distortion Tool
is: Linsuskekking

en: Use Metadata
is: Nota lýsigögn

[ctx: camera make]
en: Make:
is: Framleiðandi:

en: This is the camera maker description string found in image meta-data. This one is used to query and find relevant camera device information from Lensfun database.
is: Þetta er strengur með lýsingu á framleiðanda myndavélar sem fannst í lýsigögnum myndarinnar. Þetta er notað til að finna viðeigandi upplýsingar um myndavél/tæki í Lensfun gagnagrunninum.

[ctx: camera model]
en: Model:
is: Tegund:

en: This is the camera model description string found in image meta-data. This one is used to query and found relevant camera device information from Lensfun database.
is: Þetta er strengur með lýsingu á tegund myndavélar sem fannst í lýsigögnum myndarinnar. Þetta er notað til að finna viðeigandi upplýsingar um myndavél/tæki í Lensfun gagnagrunninum.

en: This is the lens description string found in image meta-data. This one is used to query and found relevant lens information from Lensfun database.
is: Þetta er strengur með lýsingu á linsu sem fannst í lýsigögnum myndarinnar. Þetta er notað til að finna viðeigandi upplýsingar um myndavél/tæki í Lensfun gagnagrunninum.

en: Set this option to try to guess the right camera/lens settings from the image metadata (as Exif or XMP).
is: Veldu þetta til að giska á stillingar myndavélarinnar/flassins sem voru notaðar til að taka myndina, út frá lýsigögnum/lýsigögnum (eins og EXIF eða XMP).

en: Focal Length (mm):
is: Brennivídd (mm):

en: Aperture:
is: Ljósop:

en: Subject Distance (m):
is: Fjarlægð viðfangsefnis (m):

en: (no metadata available)
is: (engin lýsigögn tiltæk)

en: (no match found)
is: (fann engar samsvaranir)

en: (partial match found)
is: (fann samsvörun að hluta til)

en: (exact match found)
is: (fann nákvæma samsvörun)

[ctx: @title]
en: Lens Auto-Correction Tool
is: Sjálfvirk aðlögun linsu

[ctx: @info; XMP settings]
en: Camera: %1-%2
is: Myndavél: %1-%2

[ctx: @info; XMP settings]
en: Lens: %1
is: Linsa: %1

[ctx: @info; XMP settings]
en: Subject Distance: <numid>%1</numid>
is: Fjarlægð viðfangsefnis: <numid>%1</numid>

[ctx: @info; XMP settings]
en: Aperture: <numid>%1</numid>
is: Ljósop: <numid>%1</numid>

[ctx: @info; XMP settings]
en: Focal Length: <numid>%1</numid>
is: Brennivídd: <numid>%1</numid>

[ctx: @info; XMP settings]
en: Crop Factor: <numid>%1</numid>
is: Utanskurður: <numid>%1</numid>

[ctx: @info: correction status]
en: enabled
is: virkt

[ctx: @info; XMP settings]
en: CCA Correction: %1
is: CCA leiðrétting: %1

[ctx: @info: correction status]
en: disabled
is: óvirkt

[ctx: @info; XMP settings]
en: VIG Correction: %1
is: VIG leiðrétting: %1

[ctx: @info; XMP settings]
en: DST Correction: %1
is: DST leiðrétting: %1

[ctx: @info; XMP settings]
en: GEO Correction: %1
is: GEO leiðrétting: %1

en: Lens Corrections to Apply:
is: Linsuleiðréttingar sem beita á:

en: Chromatic Aberration
is: Litskekkja

en: Chromatic aberration is easily recognized as color fringes towards the image corners. CA is due to a varying lens focus for different colors.
is: Litskekkja (Chromatic aberration) er auðþekkt þegar litbreytingar verða í áttina til myndhorna. Litskekkja verður til vegna þess að ljósbrot og brennivídd linsu er misjafnt eftir litum (bylgjulengdum).

en: Vignetting
is: Hornskygging

en: Vignetting refers to an image darkening, mostly in the corners. Optical and natural vignetting can be canceled out with this option, whereas mechanical vignetting will not be cured.
is: Hornskygging (vignetting) á við dekkingu mynda, sérstaklega í hornum. Hægt er að eyða út optískri og náttúrulegri hornskyggingu með þessu verkfæri, en ekki er hægt að laga hornskyggingu af vélrænum uppruna.

en: Distortion
is: Aflögun

en: Distortion refers to an image deformation, which is most pronounced towards the corners. These Seidel aberrations are known as pincushion and barrel distortions.
is: Aflögun (distortion) á við um aflögun mynda, sem er yfirleitt mest áberandi nálægt hornum. Þessar Seidel aflaganir eru þekktar sem miðjuþrenging (pincushion) og miðjuvíkkun (barrel).

en: Geometry
is: Lögun

en: Four geometries are handled here: Rectilinear (99 percent of all lenses), Fisheye, Cylindrical, Equirectangular.
is: Fjórar gerðir eru meðhöndlaðar hér: Réttlínulegt (99 prósent allra linsa), Fiskauga, Hólklaga, Rétthyrningslaga.

en: <b>Note: lens correction options depend of filters available in LensFun library. See <a href='http://lensfun.sourceforge.net'>LensFun project web site</a> for more information.</b>
is: <b>Athugið: valmöguleikar við linsuleiðréttingu byggjast á þeim síum sem tiltækar eru í LensFun aðgerðasafninu. Skoðið <a href='http://lensfun.sourceforge.net'>vef LensFun verkefnisins</a> til að vita meira.</b>

en: Channel:
is: Rás:

en: <p>Select the histogram scale.</p><p>If the image's maximal counts are small, you can use the <b>linear</b> scale.</p><p><b>Logarithmic</b> scale can be used when the maximal counts are big; if it is used, all values (small and large) will be visible on the graph.</p>
is: <p>Veldu hér kvarða á litatíðnirit.</p><p>Ef hæstu gildin í myndinni eru tiltölulega lág, þá geturðu notað <b>línulegan</b> kvarða.</p><p><b>Logarythmiskur</b> kvarði er við hæfi þegar mikill munur er á hæstu og lægstu gildum; öll gildin verða þá sjáanleg á grafinu (lægstu gildin eru ýkt í hlutfalli við þau hæstu).</p>

[ctx: linear histogram scaling mode]
en: Linear
is: Línulegt

[ctx: logarithmic histogram scaling mode]
en: Logarithmic
is: Lógaritmískt

en: Here you can see the target preview image histogram drawing of the selected image channel. This one is re-computed at any settings changes.
is: Hér getur þú skoðað útkomu litatíðniritsins fyrir valda litrás. Þetta er endurreiknað við hverja breytingu á stillingum síunnar.

en: <p>Select the histogram channel to display:</p>
is: <p>Veldu hvaða litrás í litatíðniritinu eigi að sýna:</p>

[ctx: The luminosity channel]
en: Luminosity
is: Birtustig

en: <b>Luminosity</b>: display the image's luminosity values.
is: <b>Birtustig</b>: sýna gildi birtustigs í myndinni.

[ctx: The red channel]
en: Red
is: Rautt

en: <b>Red</b>: display the red image-channel values.
is: <b>Rautt</b>: birta gildi rauðu litrásarinnar í myndinni.

[ctx: The green channel]
en: Green
is: Grænt

en: <b>Green</b>: display the green image-channel values.
is: <b>Grænt</b>: birta gildi grænu litrásarinnar í myndinni.

[ctx: The blue channel]
en: Blue
is: Blátt

en: <b>Blue</b>: display the blue image-channel values.
is: <b>Blátt</b>: birta gildi bláu litrásarinnar í myndinni.

[ctx: The colors channel]
en: Colors
is: Litir

en: <b>Colors</b>: Display all color channel values at the same time.
is: <b>Litir</b>: birta gildi allra litrásanna á sama tíma.

[ctx: The alpha channel]
en: Alpha
is: Alfa gegnsæisrás

en: <b>Alpha</b>: display the alpha image-channel values. This channel corresponds to the transparency value and is supported by some image formats, such as PNG or TIF.
is: <b>Alfa</b>: birta gildi Alfa-litrásarinnar í myndinni. Þessi litrás samsvarar upplýsingum um gegnsæi og er stutt af nokkrum myndskráagerðum á borð við PNG og TIFF.

[ctx: @info: histogram]
en: Loading image...
is: Hleð inn mynd...

[ctx: @info: histogram]
en: Histogram calculation...
is: Litatíðniútreikningur...

[ctx: @info: histogram]
en: Histogram
    calculation
    failed.
is: Litatíðnirit,
    útreikningur
    tókst ekki.

[ctx: @info: histogram properties]
en: Mean:
is: Meðal:

[ctx: @info: histogram properties]
en: Pixels:
is: Dílar:

[ctx: @info: histogram properties]
en: Std dev.:
is: Staðalfráv.:

[ctx: @info: histogram properties]
en: Count:
is: Fjöldi:

[ctx: @info: histogram properties]
en: Median:
is: Miðgildi:

[ctx: @info: histogram properties]
en: Percent:
is: Prósent:

en: Levels Adjust Tool
is: Laga litatíðnistig

en: Noise Reduction Filter
is: Truflanasía

en: <b>Threshold</b>: Adjusts the threshold for denoising of the image in a range from 0.0 (none) to 10.0. The threshold is the value below which everything is considered noise.
is: <b>Þröskuldur</b>: Stillir þröskuld fyrir truflanahreinsun myndar á sviði frá 0.0 (enginn) til 10.0. Þröskuldurinn er það mark sem allt sem hefur lægra gildi en talið vera truflanir (noise).

en: <b>Softness</b>: This adjusts the softness of the thresholding (soft as opposed to hard thresholding). The higher the softness the more noise remains in the image.
is: <b>Mýking</b>: Þetta stillir mýkingu sjálfs þröskuldarins (mjúkur er andstæða harðs þröskuldar). Því meiri mýking, því meira verður eftir af truflunum í myndinni.

en: Estimate Noise
is: Meta truflanir

en: Compute automatically all noise reduction settings by a parse of noise contained in image.
is: Reikna sjálfvirkt allar stillingar truflanasíu með því að þátta suð/truflanir í myndinni.

en: Threshold:
is: Þröskuldur:

en: Softness:
is: Mýking:

en: Luminance
is: Ljómi

en: Chrominance Blue
is: Blátt litmegn

en: Chrominance Red
is: Rautt litmegn

[ctx: @title:window]
en: Photograph Noise Reduction Settings File to Load
is: Textaskrá með truflanasíustillingum til að hlaða inn

en: "%1" is not a Photograph Noise Reduction settings text file.
is: "%1" er ekki textaskrá með truflanasíustillingum.

en: Cannot load settings from the Photograph Noise Reduction text file.
is: Get ekki hlaðið inn stillingum úr textaskrá fyrir truflanasíu.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Noise Reduction Settings File to Save
is: Textaskrá með truflanasíustillingum til að vista

en: Cannot save settings to the Photograph Noise Reduction text file.
is: Get ekki vistað stillingar í textaskrá fyrir truflanasíu.

en: Raw Conversion
is: RAW-umbreyting

en: RedEye Correction Filter
is: Sía til að laga rauð augu

en: Red Level:
is: Styrkur rauðs:

en: Set here the reducing level of red to the average of blue and green.
is: Stilltu hér hve mikið styrkur rauðs litar verður minnkaður miðað við meðalstyrk af bláu og grænu.

en: Method:
is: Aðferð:

en: Simple sharp
is: Einföld skerping

en: Unsharp mask
is: Afskerpa maska

en: Select the sharpening method to apply to the image.
is: Veldu hér aðferð við skerpingu myndar.

en: A sharpness of 0 has no effect, 1 and above determine the sharpen matrix radius that determines how much to sharpen the image.
is: Skerpa með gildi 0 hefur engin áhrif, 1 og hærra ákvarða fylkisradíus skerpuútreiknings sem aftur ákvarðar hversu mikið myndin er skerpt.

en: Radius:
is: Radíus:

en: Radius value is the Gaussian blur matrix radius value used to determines how much to blur the image.
is: Radíus er gildi Gauss fylkisradíus afskerpingar sem aftur hefur áhrif á hve mikið myndin er afskerpt.

en: The value of the difference between the original and the blur image that is added back into the original.
is: Þetta er gildi mismunar á upprunalegri og afskerptri mynd sem síðan er beitt aftur á upphaflegu myndina.

en: The threshold, as a fraction of the maximum luminosity value, needed to apply the difference amount.
is: Þröskuldurinn er brot af hámarksgildi birtustigs nýtist til að beita mismunagildinu á upprunamyndina.

en: Suppress color noise.
is: Útrýma littruflunum.

en: An option to apply filter on luminosity channel only used to suppress chroma noise amplification.
is: Valkostur þar sem síu er beitt einungis á birtustigsrás til þess að útrýma mögnun á suði litgildis.

en: Circular sharpness:
is: Hringlaga skerping:

en: This is the radius of the circular convolution. It is the most important parameter for using this tool. For most images the default value of 1.0 should give good results. Select a higher value when your image is very blurred.
is: Þetta er radíus hringleiðréttingar. Það er mikilvægasta stilling verkfærisins. Í flestum tilfellum gefur sjálfgefna gildið 1.0 bestu útkomuna. Veldu hærra gildi þegar myndin er mjög óskýr.

en: Correlation:
is: Fylgni:

en: Increasing the correlation may help to reduce artifacts. The correlation can range from 0-1. Useful values are 0.5 and values close to 1, e.g. 0.95 and 0.99. Using a high value for the correlation will reduce the sharpening effect of the tool.
is: Það að auka fylgnina gæti hjálpað til að minnka óvænt fyrirbæri (artifacts). Fylgni er á bilinu 0-1. Nothæf gildi eru 0.5 og gildi nálægt 1, t.d. 0.95 og 0.99. Það að nota háa fylgni minnkar skerpingu myndarinnar.

en: Noise filter:
is: Truflanasía:

en: Increasing the noise filter parameter may help to reduce artifacts. The noise filter can range from 0-1 but values higher than 0.1 are rarely helpful. When the noise filter value is too low, e.g. 0.0 the image quality will be very poor. A useful value is 0.01. Using a high value for the noise filter will reduce the sharpening effect of the tool.
is: Það að hækka gildi truflanasíunnar gæti hjálpað til að minnka óvænt fyrirbæri (artifacts). Truflanasían tekur við gildum á bilinu 0-1 en að fara hærra en 0.1 gefur sjaldnast neitt. Ef truflanasían er of lágt stillt, t.d. 0.0 geta myndgæði orðið mjög léleg. Oft er notað 0.01. Það að nota hátt gildi í truflanasíu minnkar skerpingu myndarinnar.

en: Gaussian sharpness:
is: Gauss skerping:

en: This is the sharpness for the Gaussian convolution. Use this parameter when your blurring is of a Gaussian type. In most cases you should set this parameter to 0, because it causes nasty artifacts. When you use non-zero values, you will probably also have to increase the correlation and/or noise filter parameters.
is: Þetta er gildi skerpu Gaussískrar leiðréttingar. Notaðu þessa breytu ef móskan í myndinni er Gaussískrar gerðar. Í flestum tilfellum ættirðu að setja þessa breytu á 0, vegna þess að hún getur framkallað leiðinleg aukafyrirbæri (artifacts). Þegar þú notar hana þarftu örugglega að hækka gildi fylgnis- og truflanasíu líka.

en: Matrix size:
is: Fylkisstærð:

en: This parameter determines the size of the transformation matrix. Increasing the matrix width may give better results, especially when you have chosen large values for circular or Gaussian sharpness.
is: Þessi breyta ákvarðar stærð fylkis (matrix) sem reiknað er út frá. Að auka breidd fylkis gæti gefið betri útkomu, sérstaklega ef þú hefur valið há gildi fyrir hringskerpingu eða Gauss-skerpingu.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Refocus Settings File to Load
is: Endurfókus stillingaskrá til að hlaða inn

en: "%1" is not a Photograph Refocus settings text file.
is: "%1" er ekki endurfókus stillingaskrá.

en: Cannot load settings from the Photograph Refocus text file.
is: Gat ekki hlaðið inn textaskrá endurfókus stillinga.

[ctx: @title:window]
en: Photograph Refocus Settings File to Save
is: Endurfókus stillingaskrá til að vista

en: Cannot save settings to the Photograph Refocus text file.
is: Get ekki vistað textaskrá endurfókus stillinga.

en: Unsharp Mask Tool
is: Afskerping maska

en: Content-Aware Filter
is: Myndefnismeðvituð sía

en: Main angle:
is: Aðalhorn:

en: An angle in degrees by which to rotate the image. A positive angle rotates the image clockwise; a negative angle rotates it counter-clockwise.
is: Horn í gráðum sem snúa á myndinni um. Pósitíft horn snýr mynd réttsælis; neikvætt gildi snýr rangsælis.

en: Fine angle:
is: Fínhorn:

en: This value in degrees will be added to main angle value to set fine target angle.
is: Þetta horn (í gráðum) verður lagt við aðalhornið til að fínpússa snúninginn.

en: Enable this option to apply the anti-aliasing filter to the rotated image. In order to smooth the target image, it will be blurred a little.
is: Veldu þetta ef þú vilt virkja afstöllunarsíu (anti-aliasing) á myndina eftir snúning. Í afstöllun eiga myndir það til að tapa lítilsháttar skerpu.

en: Auto-crop:
is: Sjálfvirkur utanskurður:

[ctx: no autocrop]
en: None
is: Ekkert

en: Widest Area
is: Víðasta svæði

en: Largest Area
is: Stærsta svæði

en: Select the method to process image auto-cropping to remove black frames around a rotated image here.
is: Veldu hér aðferð til að skera sjálfvirkt svarta ramma utan af mynd sem búið er að snúa.

en: White Balance Tool
is: Hvítvægistól

[ctx: @title: WB]
en: Color Temperature
is: Lithitastig

[ctx: @label: WB settings]
en: Adjustment:
is: Aðlögun:

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the white balance color temperature in Kelvin.
is: Veldu hér hitastig hvítvægis (í Kelvingráðum).

[ctx: @label: WB settings]
en: Preset:
is: Forgildi:

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Candle
is: Kerti

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: 40W Lamp
is: 40W lampi

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: 100W Lamp
is: 100W lampi

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: 200W Lamp
is: 200W lampi

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Sunrise
is: Sólarupprás

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Studio Lamp
is: Stúdíókastari

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Moonlight
is: Tunglskin

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Neutral
is: Hlutlaust

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Daylight D50
is: Dagsljós D50

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Photo Flash
is: Leifturljós

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Sun
is: Sólarljós

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Xenon Lamp
is: Xenon lampi

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: Daylight D65
is: Dagsljós D65

[ctx: @item: WB temperature preset]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @info: WB settings]
en: Select the white balance color temperature preset to use.
is: Veldu hér forstillingu fyrir hitastig hvítvægis.

[ctx: @item: WB settings]
en: candle light
is: kertaljós

[ctx: @item: WB settings]
en: 40 Watt incandescent lamp
is: 40 vatta glópera

[ctx: @item: WB settings]
en: 100 Watt incandescent lamp
is: 100 vatta glópera

[ctx: @item: WB settings]
en: 200 Watt incandescent lamp
is: 200 vatta glópera

[ctx: @item: WB settings]
en: sunrise or sunset light
is: birta við sólarupprás eða sólarlag

[ctx: @item: WB settings]
en: tungsten lamp used in photo studio or light at 1 hour from dusk/dawn
is: tungstenlampi í ljósmyndastúdíói eða birta um 1 klukkustund frá rökkurbyrjun/birtingu

[ctx: @item: WB settings]
en: moon light
is: tunglskin

[ctx: @item: WB settings]
en: neutral color temperature
is: hlutlaus litahiti

[ctx: @item: WB settings]
en: sunny daylight around noon
is: sólbjart dagsljós nálægt hádegi

[ctx: @item: WB settings]
en: electronic photo flash
is: rafmagnsleifturljós

[ctx: @item: WB settings]
en: effective sun temperature
is: virkt lithitastig sólar

[ctx: @item: WB settings]
en: xenon lamp or light arc
is: xenonlampi eða ljósbogi

[ctx: @item: WB settings]
en: overcast sky light
is: birta frá skýjuðum himni

[ctx: @item: WB settings]
en: no preset value
is: engar forstillingar tilgreindar

[ctx: @info: WB settings]
en: Temperature tone color picker.
is: Litplokkari fyrir hitagildi.

[ctx: @info: WB settings]
en: With this button, you can pick the color from the original image used to set the white color balance temperature and green component.
is: Með þessum hnappi geturðu plokkað lit úr upprunamyndinni og notað hann til að ákvarða hitastig hvítvægis ásamt grænum blæ þess.

[ctx: @label: WB settings]
en: Black point:
is: Svartgildi:

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the black level value.
is: Stilltu hér svartgildi.

[ctx: @label: WB settings]
en: Shadows:
is: Skuggar:

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the shadow noise suppression level.
is: Stilltu hér hve mikið er fjarlægt af flökti í skuggum.

[ctx: @label: WB settings]
en: Saturation:
is: Litmettun:

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the saturation value.
is: Stilltu hér gildi litmettunar.

[ctx: @label: WB settings]
en: Gamma:
is: Litróf (gamma):

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the gamma correction value.
is: Stilltu hér gildi litrófsbreytingar.

[ctx: @label: WB settings]
en: Green:
is: Grænt:

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the green component to control the magenta color cast removal level.
is: Stilltu hér græna blæinn sem ákvarðar hversu mikið þarf að fjarlægja af styrk fjólublás (magenta) litar.

[ctx: @label: WB settings]
en: Exposure Compensation
is: Jöfnun lýsingartíma

[ctx: @label: WB settings]
en: Main:
is: Aðal:

[ctx: @info: WB settings]
en: Auto exposure adjustments
is: Stillingar sjálfvirkrar lýsingar

[ctx: @info: WB settings]
en: With this button, you can automatically adjust Exposure and Black Point values.
is: Með þessum hnappi geturðu stillt sjálfvirkt lýsingu (EV) og svartgildi (Black Point = allir litir undir því gildi eru svartir).

[ctx: @info: WB settings]
en: Set here the main exposure compensation value in E.V.
is: Stilltu hér aðalgildi fyrir jöfnun á lýsingartíma í E.V.

[ctx: @label: WB settings]
en: Fine:
is: Fínstilling:

[ctx: @info: WB settings]
en: This value in E.V will be added to main exposure compensation value to set fine exposure adjustment.
is: Þessu gildi E.V. verður bætt við aðalgildið til að fínstilla lýsingartíma.

[ctx: @title:window]
en: White Color Balance Settings File to Load
is: Skrá með stillingum hvítvægis til að hlaða inn

[ctx: @info]
en: "%1" is not a White Color Balance settings text file.
is: "%1" er ekki textaskrá með stillingum hvítvægis.

[ctx: @info]
en: Cannot load settings from the White Color Balance text file.
is: Get ekki hlaðið inn textaskrá með stillingum hvítvægis.

[ctx: @title:window]
en: White Color Balance Settings File to Save
is: Vista textaskrá með stillingum hvítvægis

[ctx: @info]
en: Cannot save settings to the White Color Balance text file.
is: Get ekki vistað textaskrá með stillingum hvítvægis.

en: Embed Original File
is: Ígræða upprunalega skrá

en: Lossless Compression
is: Taplaus þjöppun

en: JPEG Preview:
is: Forskoðun JPEG:

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: None
is: Engin

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: Full size
is: Full stærð

en: Warning: ExifTool is not available to post-process metadata. Without ExifTool, DNG will not include all RAW source properties.
is: Aðvörun: ExifTool er ekki til taks til að eftirvinna lýsigögn. Án ExifTool mun DNG ekki innihalda öll upprunaleg eigindi RAW-myndar.

[ctx: @action: dplugin]
en: Export
is: Flytja út

[ctx: @action: dplugin]
en: Import
is: Flytja inn

[ctx: @action: dplugin]
en: Tool
is: Verkfæri

[ctx: @action: dplugin]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @action: dplugin]
en: View
is: Skoðun

[ctx: @action: dplugin]
en: File
is: Skrá

[ctx: @action: dplugin]
en: Color
is: Litur

[ctx: @action: dplugin]
en: Enhance
is: Bæta

[ctx: @action: dplugin]
en: Transform
is: Ummynda

[ctx: @action: dplugin]
en: Decorate
is: Skreyting

[ctx: @action: dplugin]
en: Effects
is: Sjónhverfingar

[ctx: @action: dplugin]
en: Invalid
is: Ógilt

[ctx: @info: type of image]
en: %1 image
is: %1 mynd

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Extension
is: Skráarending

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Read
is: Lesa

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Write
is: Skrifa

[ctx: @title]
en: Type-Mimes
is: MIME-skráategundir

[ctx: @title:window]
en: About %1 Plugin
is: Um %1 forritsviðbótina

[ctx: @label]
en: Version
is: Útgáfa

[ctx: @title]
en: Details
is: Nánar

[ctx: @title]
en: Authors
is: Höfundar

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @title: DPlugin properties]
en: Value
is: Gildi

[ctx: @item]
en: Interface ID
is: Auðkenni viðmóts

[ctx: @item]
en: Tool ID
is: Auðkenni verkfæris

[ctx: @item]
en: Library
is: Aðgerðasafn

[ctx: @item]
en: File Size
is: Skráarstærð

[ctx: @item]
en: File Date
is: Dagsetning skráar

[ctx: @item]
en: File Owner
is: Eigandi skráar

[ctx: @item]
en: File Group
is: Hópur skráar

[ctx: @title]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @title: Dplugin property]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @title: Dplugin property]
en: Categories
is: Flokkar

[ctx: @title: Dplugin property]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @title: Dplugin property]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title: Dplugin property]
en: Authors
is: Höfundar

en: Type-Mimes
is: MIME-skráategundir

[ctx: @action: search bar]
en: Check All
is: Athuga allt

[ctx: @action: search bar]
en: Clear
is: Hreinsa

[ctx: @info]
en: 1 plugin installed | %1 plugins installed
is[0]: 1 viðbót uppsett
is[1]: %1 viðbætur uppsettar

[ctx: @info]
en: No plugin installed
is: Engin viðbót uppsett

[ctx: @info: %1: number of plugins activated]
en: (%1 activated) | (%1 activated)
is[0]: (%1 virk)
is[1]: (%1 virkar)

[ctx: @info]
en: 1 plugin found | %1 plugins found
is[0]: 1 viðbót fannst
is[1]: %1 viðbætur fundust

[ctx: @info]
en: No plugin found
is: Engin viðbót fannst

en: Various
is: Ýmislegt

en: Login:
is: Innskráning:

en: &Login
is: &Innskráning

en: &Skip
is: &Sleppa

en: Password cannot be empty.
is: Lykilorð má ekki vera autt.

[ctx: @title: album properties]
en: Album
is: Albúm

[ctx: @label: album properties]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: @label: album properties]
en: Time Stamp:
is: Tímamerki:

[ctx: @label: album properties]
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: @label: album properties]
en: Location:
is: Staðsetning:

[ctx: @info]
en: These are basic settings for the new %1 album.
is: Þetta eru grunnstillingar fyrir nýja %1 albúmið.

[ctx: @info]
en: Title of the album that will be created (required).
is: Titill albúmsins sem verður búið til (nauðsynlegt).

[ctx: @info]
en: Date and Time of the album that will be created (optional).
is: Dagsetning og tími albúmsins sem verður búið til (valkvætt).

[ctx: @info]
en: Description of the album that will be created (optional).
is: Lýsing á albúminu sem verður búið til (valkvætt).

[ctx: @info]
en: Location of the album that will be created (optional).
is: Staðsetning albúmsins sem verður búið til (valkvætt).

[ctx: @title:window]
en: Account Selector
is: Val á aðgangi

en: Add another account
is: Bæta við öðrum aðgangi

en: Choose the %1 account to use for exporting images:
is: Veldu %1 aðgang til að flytja út myndir:

en: Max Dimension
is: Hámarksstærð

en: This is the list of images to upload to your %1 account.
is: Þetta er listi yfir myndirnar sem á að senda á %1-aðganginn þinn.

en: This is a clickable link to open %1 in a browser.
is: Þetta er smellanlegur tengill til að opna %1 í vafra.

en: This is the %1 account that is currently logged in.
is: Þetta er %1-aðgangurinn sem er núna í notkun.

[ctx: account settings]
en: Name:
is: Nafn:

en: Change %1 account for transfer
is: Skipta um %1-aðganginn sem notaður er við millifærslu

en: This is the %1 folder to/from which selected photos will be uploaded/downloaded.
is: Þetta er %1-mappan þangað sem valdar myndir verða sendar.

en: Create new %1 folder
is: Búa til nýja %1 möppu

[ctx: album list]
en: Reload
is: Endurhlaða

en: This is the maximum dimension of the images. Images larger than this will be scaled down.
is: Þetta er hámarksstærð mynda. Myndir sem eru breiðari en þetta verða kvarðaðar niður.

en: Original Size
is: Upprunaleg stærð

en: This is the location where %1 images will be downloaded.
is: Þetta er staðsetningin þar sem %1 myndirnar verða vistaðar.

en: These are the options that would be applied to photos before upload.
is: Þetta eru valmöguleikarnir sem verður beitt á myndirnar áður en þær verða sendar.

en: Upload original image file
is: Senda inn upprunalega mynd

en: Write the photo ID to the source image
is: Skrifa auðkenni myndarinnar í upprunamynd

en: Write the photo ID as metadata in the source image after uploading.
is: Skrifa auðkenni myndarinnar sem lýsigögn í upprunamynd eftir að hún hefur verið send inn.

en: Maximum Dimension:
is: Hámarksstærð:

en: JPEG Quality:
is: JPEG gæði:

[ctx: @action:button]
en: &Start
is: &Byrja

en: Close
is: Loka

en: Close window
is: Loka glugga

en: Cancel current operation
is: Hætta við þessa aðgerð

[ctx: @info]
en: Add new images to the list
is: Bæta nýjum myndum við á listann

[ctx: @info]
en: Remove selected images from the list
is: Fjarlægja valda mynd af listanum

[ctx: @info]
en: Move current selected image up in the list
is: Færa valda mynd upp á listanum

[ctx: @info]
en: Move current selected image down in the list
is: Færa valda mynd niður á listanum

[ctx: @info]
en: Clear the list.
is: Hreinsa listann.

[ctx: @info]
en: Load a saved list.
is: Hlaða inn vistuðum lista.

[ctx: @info]
en: Save the list.
is: Vista listann.

[ctx: @title:window]
en: Select the Image File List to Load
is: Veldu myndskráalista til að hlaða inn

[ctx: @option]
en: All Files (*)
is: Allar skrár (*)

[ctx: @title:window]
en: Select the Image File List to Save
is: Veldu myndskráalista til að vista

[ctx: @title]
en: Thumbnail
is: Smámynd

[ctx: @title]
en: File Name
is: Skráarheiti

[ctx: @title]
en: User1
is: Notandi1

[ctx: @title]
en: User2
is: Notandi2

[ctx: @title]
en: User3
is: Notandi3

[ctx: @title]
en: User4
is: Notandi4

[ctx: @title]
en: User5
is: Notandi5

[ctx: @title]
en: User6
is: Notandi6

[ctx: @action: button]
en: Help
is: Hjálp

en: Online Handbook...
is: Handbók á netinu...

en: About...
is: Um hugbúnaðinn...

[ctx: @action]
en: Zoom In
is: Renna að

[ctx: @info]
en: Zoom In
is: Renna að

[ctx: @action]
en: Zoom Out
is: Renna frá

[ctx: @info]
en: Zoom Out
is: Renna frá

[ctx: @action]
en: Zoom to Fit
is: Aðdráttur svo passi

[ctx: @info]
en: Zoom to Fit
is: Aðdráttur svo passi

[ctx: @info]
en: Failed to load image
is: Gat ekki hlaðið inn myndinni

en: Output file format:
is: Skráarsnið úttaksskrár:

en: <p>Set the output file format to use here:</p><p><b>JPEG</b>: output the processed image in JPEG format. This format will give smaller-sized files.</p><p><b>Warning: Due to the destructive compression algorithm, JPEG is a lossy quality format.</b></p><p><b>TIFF</b>: output the processed image in TIFF format. This generates large files, without losing quality. Image is compressed.</p><p><b>PNG</b>: output the processed image in PNG format. This generates large files, without losing quality. Image is compressed.</p><p><b>PPM</b>: output the processed image in PPM format. This generates the largest files, without losing quality. Image is not compressed.</p>
is: <p>Settu hér á hvaða skráasniði úttakið á að vera:</p> <p><b>JPEG</b>: setja unnu myndina út á JPEG sniði. Þetta snið gefur minni skráastærðir.</p> <p><b>Aðvörun: Þar sem þjöppunaralgrímið hefur í för með sér gagnatap, er JPEG sniðið með gæðatapi.</b></p> <p><b>TIFF</b>: setja unnu myndina út á TIFF sniði. Þetta gefur stórar skrár, án gæðataps. Myndin er samt þjöppuð.</p> <p><b>PNG</b>: setja unnu myndina út á PNG sniði. Þetta gefur stórar skrár, án gæðataps. Myndin er þjöppuð.</p> <p><b>PPM</b>: setja unnu myndina út á PPM sniði. Þetta gefur stærstu skrárnar, án gæðataps. Myndin er ekki þjöppuð.</p>

[ctx: @action:button]
en: Help
is: Hjálp

en: Relative Path
is: Afstæð slóð

en: Deletion Time
is: Eyðingartími

en: The database is not valid: the "DBFaceVersion" setting does not exist. The current database schema version cannot be verified. Try to start with an empty database.
is: Gagnagrunnurinn er ógildur: stillingin "DBFaceVersion" er ekki til staðar. Ekki er hægt að yfirfara núverandi gagnagrunnsskema. Reyndu að ræsa með tómum gagnagrunni.

en: The database has been used with a more recent version of digiKam and has been updated to a database schema which cannot be used with this version. (This means this digiKam version is too old, or the database format is to recent.) Please use the more recent version of digiKam that you used before.
is: Gagnagrunnurinn hefur verið notaður með nýrri útgáfu digiKam og var þá uppfærður í gagnagrunnsskema sem ekki er hægt að nota með þessari útgáfu. (Þetta þýðir að þessi útgáfa digiKam er of gömul og að gagnagrunnssniðið er of nýtt). Uppfærðu í nýrri útgáfu digiKam en þá sem þú ert að nota núna.

en: Failed to create tables in database.
    %1
is: Mistókst að bæta töflum í gagnagrunn.
    %1

en: Writing metadata to files
is: Skrifa lýsigögn í skrár

en: Revising Exif Orientation tags
is: Sný við EXIF stefnumerkjum

[ctx: @label]
en: Finishing tasks
is: Lýk verkum

en: Assigning image tags
is: Úthluta merkjum á myndir

en: Removing image tags
is: Fjarlægi merki af myndum

en: Assigning image pick label
is: Úthluta sérmerkingu á myndir

en: Assigning image color label
is: Úthluta litmerki á myndir

en: Assigning image ratings
is: Úthluta einkunnum á myndir

en: Editing group
is: Breyti hóp

en: Updating orientation in database
is: Uppfærsla stefnumerkja gagnagrunns í gangi

en: Applying metadata
is: Vista lýsigögn

en: Rotating images
is: Sný myndum

en: Copying attributes
is: Afrita eigindi

en: Process Items
is: Vinna með atriði

en: Failed to revise Exif orientation these files:
is: Mistókst að endurgera EXIF stefnu fyrir þessar skrár:

en: Failed to transform these files:
is: Mistókst að umbreyta þessum skrám:

[ctx: @label]
en: Apply pending changes to metadata
is: Beita áætluðum breytingum á lýsigögn

en: Apply pending changes to metadata
is: Beita áætluðum breytingum á lýsigögn

en: No pending metadata synchronization
is: Engin samstilling metagagna á áætlun

en: If lazy synchronization is enabled in metadata settings, the status bar will display the number of items waiting for synchronization
is: Ef samstilling í bakgrunni er virkjuð í stillingum lýsigagna, mun stöðustikan birta fjölda þeirra atriða sem eftir á að samstilla

en: 1 file awaits synchronization | %1 files await synchronization
is[0]: 1 skrá bíður samstillingar
is[1]: %1 skrár bíða samstillingar

en: Background color indicates the global image filter status, encompassing all filter settings from the right sidebar.
    
    NO COLOR: no filter is active, all items are visible.
    RED: filtering is on, but no items match.
    GREEN: filter(s) match(es) at least one item.
    
    Move mouse cursor over this text to see more details about active filters.
    Press the Reset button from the right side to clear all filter settings.
    Press the Settings button from the right side to open the filters panel.
is: Bakgrunnslitur gefur til kynna almenna stöðu á síum, þar með talið öllum síum í stöðuslá og öllum merkjasíum af hægri hliðarspjaldi.
    
    ENGINN LITUR: engin sía virk, allir hlutir eru sýnilegir.
    RAUTT: síun er virk, en engin samsvörun finnst.
    GRÆNT: ein eða fleiri síur hafa amk. eina samsvörun.
    
    Færðu músarbendilinn yfir þennan texta til að sjá nánari upplýsingar um virkar síur.
    Smelltu á Endurstilla-hnappinn hér til hægri til að hreinsa út allar síustillingar.
    Smelltu á Stillingar-hnappinn hér til hægri til að opna síuspjaldið.

en: Reset all active filters
is: Endurstilla allar virkar síur

en: Open filter settings panel
is: Opna síustillingaspjald

en: <br/><nobr><i>Text</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Texti</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Mime Type</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Mime tegund</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Geolocation</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Hnattstaðsetning</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Rating</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Einkunn</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Pick Labels</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Sérmerkingar</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Color Labels</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Litmerkingar</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Tags</i></nobr>
is: <br/><nobr><i>Merki</i></nobr>

en: <nobr><b>Active filters:</b></nobr>
is: <nobr><b>Virkar síur:</b></nobr>

en: <nobr><b>Active filter:</b></nobr>
is: <nobr><b>Virk sía:</b></nobr>

en: No active filter
is: Engin virk sía

en: One active filter
is: Ein virk sía

en: 1 active filter | %1 active filters
is[0]: 1 virk sía
is[1]: %1 virkar síur

en: No geo filtering
is: Engin hnattstaðsetningarsía

en: Images with coordinates
is: Myndir með hnitum

en: Images without coordinates
is: Myndir án hnita

en: Filter by geolocation
is: Sía eftir hnattstaðsetningu

en: Select how geolocation should affect the images which are shown.
is: Veldu hvaða áhrif hnattstaðsetning ætti að hafa á myndirnar sem eru sýndar.

en: All Files
is: Allar skrár

en: Image Files
is: Myndskrár

en: No RAW Files
is: Engar RAW skrár

en: JPEG Files
is: JPEG skrár

en: JPEG-2000 Files
is: JPEG-2000 skrár

en: JPEG-XL Files
is: JPEG-XL-skrár

en: WEBP Files
is: WEBP-skrár

en: PNG Files
is: PNG skrár

en: TIFF Files
is: TIFF skrár

en: PGF Files
is: PGF-skrár

en: HEIF Files
is: HEIF-skrár

en: AVIF Files
is: AVIF-skrár

en: DNG Files
is: DNG skrár

en: RAW Files
is: RAW skrár

en: Video Files
is: Myndskeiðasskrár

en: Audio Files
is: Hljóðskrár

en: Raster Graphics
is: Punktmyndaskrár (raster)

en: Filter by file type
is: Sía eftir tegund skráar

en: Select the file types (MIME types) that you want shown. Note: "Raster Graphics" are file formats from raster graphics editors, such as Photoshop, The Gimp, Krita, etc.
is: Veldu skráategundirnar (mime types) sem þú vilt að birtist. Athugaðu: "Raster Graphics" (punktmyndaskrár) eru á sniðum sem koma frá myndvinnsluforritum á borð við Photoshop, Gimp, Krita, o.s.frv...

en: Select the rating value used to filter albums' contents. Use the context pop-up menu to set rating filter conditions.
is: Veldu hér gildi einkunna til að sía innihald albúmsins. Notaðu samhengisvalmyndina til að stilla skilyrðingar á leit eftir þessu gildi.

en: Rating greater than or equal to %1.
is: Einkunn stærri en eða jöfn %1.

en: Rating equal to %1.
is: Einkunn jöfn %1.

en: Rating less than or equal to %1.
is: Einkunn minni en eða jöfn %1.

en: Items Without Rating
is: Atriði án einkunnar

en: Rating Filter Options
is: Valkostir einkunnasíu

en: Greater Than or Equals Condition
is: Jafnt eða stærra - skilyrðing

en: Equals Condition
is: Jafnt og - skilyrðing

en: Less Than or Equals Condition
is: Jafnt eða minna - skilyrðing

en: Exclude Items Without Rating
is: Útiloka atriði án einkunnar

en: Text quick filter (search)
is: Skyndileit í texta (síun)

en: Enter search patterns to quickly filter this view on item names, captions (comments), and tags
is: Hérna geturðu sett inn leitarmynstur til að sía þessa sýn með skráaheitum, skýringatextum (athugasemdum) og merkjum

en: Text Search Fields
is: Svæði fyrir textaleit

en: Defines which fields to search for the text in.
is: Skilgreinir í hvaða reitum er leitað að texta.

en: Item Name
is: Heiti atriðis

en: Item Title
is: Heiti atriðis

en: Item Comment
is: Athugasemd atriðis

en: Tag Name
is: Heiti merkis

en: Album Name
is: Heiti albúms

en: Item Aspect Ratio
is: Stærðarhlutföll atriðis

en: Item Pixel Size
is: Stærð mynddíla

en: Clear All
is: Hreinsa allt

en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @option:radio]
en: Use default settings
is: Nota sjálfgefnar stillingar

[ctx: @info:tooltip]
en: Use the default quality sorting parameters configured in Setup dialog.
is: Nota sjálfgefnar færibreytur fyrir myndgæðaröðun sem gefnar eru í stillingaglugganum.

[ctx: @option:radio]
en: Use custom settings
is: Nota sérsniðnar stillingar

[ctx: @info:tooltip]
en: Use custom parameters to perform quality sorting instead default one.
is: Nota sérsniðnar færibreytur til að framkvæma myndgæðaröðun í stað sjálfgefinna gilda.

[ctx: @option:check]
en: Assign 'Rejected' Label to Low Quality Pictures
is: Úthluta 'Hafnað'-merki á myndir í lágum gæðum

[ctx: @info:tooltip]
en: Low quality images detected by blur, noise, and compression analysis will be assigned to Rejected label.
is: Myndir sem metnar eru í lélegum gæðum eftir útreikninga á mósku, truflunum og þjöppun; þær fá úthlutað 'Hafnað'-merki.

[ctx: @option:check]
en: Assign 'Pending' Label to Medium Quality Pictures
is: Úthluta 'Í bið'-merki á myndir í miðlungsgæðum

[ctx: @info:tooltip]
en: Medium quality images detected by blur, noise, and compression analysis will be assigned to Pending label.
is: Myndir sem metnar eru í miðlungs gæðum eftir útreikninga á mósku, truflunum og þjöppun; þær fá úthlutað 'Í bið'-merki.

[ctx: @option:check]
en: Assign 'Accepted' Label to High Quality Pictures
is: Úthluta 'Samþykkt'-merki á myndir í háum gæðum

[ctx: @info:tooltip]
en: High quality images detected by blur, noise, and compression analysis will be assigned to Accepted label.
is: Myndir sem metnar eru í háum gæðum eftir útreikninga á mósku, truflunum og þjöppun, þær fá úthlutað 'Samþykkt'-merki.

[ctx: @option:radio]
en: Detect Aesthetic Image using Deep Learning
is: Greina fallegar myndir með vélanáms-reikniriti (deep learning)

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect if the image has aesthetic value.
    The aesthetic detection engine use deep learning model to classify images
is: Greina hvort mynd hafi fagurfræðilegt gildi.
    Kerfið sem greinir fagurfræðilegt gildi styðst við vélanámslíkan (deep learning model) til að flokka myndir

[ctx: @option:radio]
en: Detect Quality Using Basic Factors
is: Greina gæði með notkun grunnþátta

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect if the image is sabotaging by four basic factors (blur, noise, exposure, and compression).
is: Greindu hvort myndin uppfyllir kröfur varðandi fjóra grunnþætti (móska, suð, lýsingu og þjöppun).

[ctx: @label]
en: Rejected threshold:
is: Þröskuldur fyrir höfnun:

[ctx: @info:tooltip]
en: Threshold below which all pictures are assigned Rejected Label
is: Fyrir neðan þennan þröskuld fá myndir úthlutað 'Hafnað'-merki.

[ctx: @label]
en: Pending threshold:
is: Þröskuldur fyrir bið:

[ctx: @info:tooltip]
en: Threshold below which all pictures are assigned Pending Label
is: Fyrir neðan þennan þröskuld fá myndir úthlutað 'Í bið'-merki.

[ctx: @label]
en: Accepted threshold:
is: Þröskuldur fyrir samþykkt:

[ctx: @info:tooltip]
en: Threshold above which all pictures are assigned Accepted Label
is: Fyrir ofan þennan þröskuld fá myndir úthlutað 'Samþykkt'-merki.

[ctx: @option:check]
en: Detect Blur
is: Skynja móðun

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect the amount of blur in the images passed to it
is: Skynja magn móðunar (blur) í myndum sem unnið er með

[ctx: @label]
en: Weight:
is: Vægi:

[ctx: @info:tooltip]
en: Weight to assign to Blur Algorithm
is: Magn sem á að tengja við móðunarútreikning

[ctx: @option:check]
en: Detect Noise
is: Skynja suð

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect the amount of noise in the images passed to it
is: Skynja magn suðs (noise) í myndum sem unnið er með

[ctx: @info:tooltip]
en: Weight to assign to Noise Algorithm
is: Magn sem á að tengja við truflanaútreikning

[ctx: @option:check]
en: Detect Compression
is: Skynja gagnaþjöppun

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect the amount of compression in the images passed to it
is: Skynja styrk þjöppunar í myndum sem unnið er með

[ctx: @info:tooltip]
en: Weight to assign to Compression Algorithm
is: Magn sem á að tengja við þjöppunarútreikning

[ctx: @option:check]
en: Detect Under and Over Exposure
is: Skynja yfir- og undirlýsingu

[ctx: @info:tooltip]
en: Detect if the images are under-exposed or over-exposed
is: Skynja hvort myndir séu yfirlýstar eða undirlýstar

en: File/Folder %1 does not exist anymore
is: Skráin eða mappan %1 er ekki lengur til

en: Album %1 does not exist anymore
is: Albúmið %1 virðist ekki vera til lengur

en: Could not overwrite image %1
is: Gat ekki skrifað yfir myndina %1

en: Could not move image %1 to collection trash.
    Check the file permission on the trash folder "%2" in the image collection.
is: Gat ekki fært myndina %1 í ruslmöppu safnsins.
    Athugaðu heimildirnar á ruslmöppunni "%2" í myndasafninu.

en: A file or folder named %1 already exists in %2
is: Nú þegar er til skrá eða mappa sem heitir %1 í %2

en: Could not move folder %1 to album %2
is: Gat ekki fært möppuna %1 í albúmið %2

en: Could not move folder %1 to album %2. The folder %1 was copied as well to album %2
is: Gat ekki fært möppuna %1 í albúmið %2. Mappan %1 var einnig afrituð í albúmið %2

en: Could not move sidecar from file %1 to album %2
is: Gat ekki afritað fylgiskrá skráarinnar %1 í albúmið %2

en: Could not move file %1 to album %2
is: Gat ekki fært skrána %1 í albúmið %2

en: Could not copy folder %1 to album %2
is: Gat ekki afritað möppuna %1 í albúmið %2

en: Could not copy sidecar from file %1 to folder %2
is: Gat ekki afritað fylgiskrá skráarinnar %1 í möppuna %2

en: Could not copy file %1 to folder %2
is: Gat ekki afritað skrána %1 í möppuna %2

en: Could not copy file %1 to album %2
is: Gat ekki afritað skrána %1 í albúmið %2

en: File/Folder %1 does not exist
is: Skráin eða mappan %1 er ekki til

en: Could not move folder %1 to collection trash.
    Check the file permission on the trash folder ".dtrash" in the image collection.
is: Gat ekki fært möppuna %1 í ruslmöppu safnsins.
    Athugaðu heimildirnar á ruslmöppunni ".dtrash" í myndasafninu.

en: Could not move image %1 to collection trash.
    Check the file permission on the trash folder ".dtrash" in the image collection.
is: Gat ekki fært myndina %1 í ruslmöppu safnsins.
    Athugaðu heimildirnar á ruslmöppunni ".dtrash" í myndasafninu.

en: Album %1 could not be removed
is: Ekki tókst að fjarlægja albúmið %1

en: Image %1 could not be removed
is: Ekki tókst að fjarlægja myndina %1

en: Could not move image %1 to collection trash
is: Gat ekki fært myndina %1 í ruslmöppu safnsins

en: Image with the same name %1 already there
is: Mynd sama nafnið %1 er þegar til staðar

en: Image %1 could not be renamed
is: Ekki var hægt að endurnefna myndina %1

en: Could not restore file %1 from trash
is: Gat ekki endurheimt skrána %1 úr ruslinu

[ctx: @info: rotation]
en: Unspecified
is: Óskilgreint

[ctx: @info: rotation of an unrotated image]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @info: rotation]
en: Flipped Horizontally
is: Speglað lárétt

[ctx: @info: rotation]
en: Rotated by 180 Degrees
is: Snúið um 180 gráður

[ctx: @info: rotation]
en: Flipped Vertically
is: Speglað lóðrétt

[ctx: @info: rotation]
en: Flipped Horizontally and Rotated Left
is: Speglað lárétt og snúið til vinstri

[ctx: @info: rotation]
en: Rotated Left
is: Snúið til vinstri

[ctx: @info: rotation]
en: Flipped Vertically and Rotated Left
is: Speglað lóðrétt og snúið til vinstri

[ctx: @info: rotation]
en: Rotated Right
is: Snúið til hægri

[ctx: @info: rotation]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @info: For use in longitude coordinate]
en: West
is: Vestur

[ctx: @info: For use in longitude coordinate]
en: East
is: Austur

[ctx: @info: For use in latitude coordinate]
en: North
is: Norður

[ctx: @info: For use in latitude coordinate]
en: South
is: Suður

[ctx: @info]
en: Flash has been fired
is: Leifturljós hljóp af

[ctx: @info]
en: Flash with red-eye reduction mode
is: Leifturljós með rauðaugnavörn

[ctx: @info: country code]
en: Abkhazian
is: Abkhazíska

[ctx: @info: country code]
en: Afrikaans
is: Afríkanska

[ctx: @info: country code]
en: Amharic
is: Amharíska

[ctx: @info: country code]
en: Arabic
is: Arabíska

[ctx: @info: country code]
en: Assamese
is: Assamíska

[ctx: @info: country code]
en: Azerbaijani
is: Adzerbadjanska

[ctx: @info: country code]
en: Byelorussian
is: Hvítrússneska

[ctx: @info: country code]
en: Bulgarian
is: Búlgarska

[ctx: @info: country code]
en: Bengali;Bangla
is: Bengalska; Bangla

[ctx: @info: country code]
en: Tibetan
is: Tíbetska

[ctx: @info: country code]
en: Breton
is: Bretónska

[ctx: @info: country code]
en: Catalan
is: Katalónska

[ctx: @info: country code]
en: Corsican
is: Korsíska

[ctx: @info: country code]
en: Czech
is: Tékkneska

[ctx: @info: country code]
en: Welsh
is: Velska

[ctx: @info: country code]
en: Danish
is: Danska

[ctx: @info: country code]
en: German
is: Þýska

[ctx: @info: country code]
en: Greek
is: Gríska

[ctx: @info: country code]
en: English
is: Enska

[ctx: @info: country code]
en: Esperanto
is: Esperantó

[ctx: @info: country code]
en: Spanish
is: Spænska

[ctx: @info: country code]
en: Estonian
is: Eistneska

[ctx: @info: country code]
en: Basque
is: Baskneska

[ctx: @info: country code]
en: Persian(farsi)
is: Persneska (farsi)

[ctx: @info: country code]
en: Finnish
is: Finnska

[ctx: @info: country code]
en: Faroese
is: Færeyska

[ctx: @info: country code]
en: French
is: Franska

[ctx: @info: country code]
en: Frisian
is: Frísneska

[ctx: @info: country code]
en: Irish
is: Írska

[ctx: @info: country code]
en: Scotsgaelic
is: Skosk-gelíska

[ctx: @info: country code]
en: Galician
is: Galísíska

[ctx: @info: country code]
en: Guarani
is: Guaraní

[ctx: @info: country code]
en: Gujarati
is: Gújaratí

[ctx: @info: country code]
en: Hebrew
is: Hebreska

[ctx: @info: country code]
en: Hindi
is: Hindí

[ctx: @info: country code]
en: Croatian
is: Króatíska

[ctx: @info: country code]
en: Hungarian
is: Ungverska

[ctx: @info: country code]
en: Armenian
is: Armenska

[ctx: @info: country code]
en: Indonesian
is: Indónesíska

[ctx: @info: country code]
en: Icelandic
is: Íslenska

[ctx: @info: country code]
en: Italian
is: Ítalska

[ctx: @info: country code]
en: Japanese
is: Japanska

[ctx: @info: country code]
en: Javanese
is: Javanska

[ctx: @info: country code]
en: Georgian
is: Georgíska

[ctx: @info: country code]
en: Kazakh
is: Kasakíska

[ctx: @info: country code]
en: Greenlandic
is: Grænlenska, Kalaallisut

[ctx: @info: country code]
en: Cambodian
is: Kambódíska

[ctx: @info: country code]
en: Korean
is: Kóreska

[ctx: @info: country code]
en: Kashmiri
is: Kasmírska

[ctx: @info: country code]
en: Kurdish
is: Kúrdíska

[ctx: @info: country code]
en: Kirghiz
is: Kirgisíska

[ctx: @info: country code]
en: Latin
is: Latína

[ctx: @info: country code]
en: Laothian
is: Laótíska

[ctx: @info: country code]
en: Lithuanian
is: Litháíska

[ctx: @info: country code]
en: Latvian;Lettish
is: Lettneska

[ctx: @info: country code]
en: Malagasy
is: Malagasíska

[ctx: @info: country code]
en: Maori
is: Maorí

[ctx: @info: country code]
en: Macedonian
is: Makedónska

[ctx: @info: country code]
en: Malayalam
is: Malasíska

[ctx: @info: country code]
en: Mongolian
is: Mongólska

[ctx: @info: country code]
en: Marathi
is: Marathí

[ctx: @info: country code]
en: Malay
is: Malaíska

[ctx: @info: country code]
en: Maltese
is: Maltneska

[ctx: @info: country code]
en: Burmese
is: Búrmíska

[ctx: @info: country code]
en: Nauru
is: Nárú

[ctx: @info: country code]
en: Nepali
is: Nepalska

[ctx: @info: country code]
en: Dutch
is: Hollenska

[ctx: @info: country code]
en: Norwegian
is: Norska

[ctx: @info: country code]
en: Occitan
is: Oksítanska

[ctx: @info: country code]
en: Oriya
is: Oryanska

[ctx: @info: country code]
en: Punjabi
is: Punjabíska

[ctx: @info: country code]
en: Polish
is: Pólska

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese
is: Portúgalska

[ctx: @info: country code]
en: Romanian
is: Rúmenska

[ctx: @info: country code]
en: Russian
is: Rússneska

[ctx: @info: country code]
en: Sanskrit
is: Sanskrít

[ctx: @info: country code]
en: Sindhi
is: Shindí

[ctx: @info: country code]
en: Singhalese
is: Singhala

[ctx: @info: country code]
en: Slovak
is: Slóvakíska

[ctx: @info: country code]
en: Slovenian
is: Slóvenska

[ctx: @info: country code]
en: Samoan
is: Samóíska

[ctx: @info: country code]
en: Somali
is: Sómalska

[ctx: @info: country code]
en: Albanian
is: Albanska

[ctx: @info: country code]
en: Serbian
is: Serbneska

[ctx: @info: country code]
en: Sundanese
is: Súndanska

[ctx: @info: country code]
en: Swedish
is: Sænska

[ctx: @info: country code]
en: Swahili
is: Svahílí

[ctx: @info: country code]
en: Tamil
is: Tamílska

[ctx: @info: country code]
en: Telugu
is: Telúgú

[ctx: @info: country code]
en: Tajik
is: Tadsikíska

[ctx: @info: country code]
en: Thai
is: Tælenska

[ctx: @info: country code]
en: Turkmen
is: Túrkmenska

[ctx: @info: country code]
en: Turkish
is: Tyrkneska

[ctx: @info: country code]
en: Tatar
is: Tatarska

[ctx: @info: country code]
en: Ukrainian
is: Úkraínska

[ctx: @info: country code]
en: Urdu
is: Úrdú

[ctx: @info: country code]
en: Uzbek
is: Úsbekíska

[ctx: @info: country code]
en: Vietnamese
is: Víetnamska

[ctx: @info: country code]
en: Yiddish
is: Jiddíska

[ctx: @info: country code]
en: Yoruba
is: Yórúba

[ctx: @info: country code]
en: Chinese
is: Kínverska

[ctx: @info: country code]
en: Zulu
is: Zúlú

[ctx: @title: xmp namespace for tags container]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @title: xmp namespace for title container]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: xmp namespace for rating container]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @title: xmp namespace for comment container]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @title: xmp namespace for pick-label container]
en: Pick label
is: Sérmerking

[ctx: @title: xmp namespace for color-label container]
en: Color label
is: Litmerki

[ctx: info]
en: Binary data %1 bytes
is: Tvíundarkerfisgögn %1 bæti

en: ExifTool does not exists or exec permission is missing
is: ExifTool er ekki til staðar eða að exec-keyrsluheimildir vantar

en: Perl does not exists or exec permission is missing
is: Perl er ekki til staðar eða að exec-keyrsluheimildir vantar

en: Synchronization error between the channels
is: Samstillingarvilla á milli rásanna

[ctx: Focus point type description]
en: In Focus
is: Með virkni

[ctx: Focus point type description]
en: Selected
is: Valið

[ctx: Focus point type description]
en: Selected In Focus
is: Valið með virkni

[ctx: Focus point type description]
en: Inactive
is: Óvirkt

[ctx: @title]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @info: unconfirmed faces in album]
en:  (%1 new) |  (%1 new)
is[0]:  (%1 ný)
is[1]:  (%1 nýjar)

en: &Close
is: &Loka

en: Close message
is: Loka skilaboðum

[ctx: @info: check of new online version never done yet]
en: never
is: aldrei

en: No data returned from the remote connection.
is: Engin gögn fengust frá fjarlægu tengingunni.

en: Unsupported Architecture: %1
is: Óstutt stýrikerfi: %1

en: Invalid file name format returned from the remote connection.
is: Ógilt skráarheiti fékkst frá fjarlægu tengingunni.

en: Invalid pre-release date from the remote list.
is: Ógild dagsetning forútgáfu frá fjartengdum lista.

en: Invalid format returned from the remote connection.
is: Ógilt snið fékkst frá fjarlægu tengingunni.

[ctx: @info: download status]
en: Received:
is: Móttekið:

[ctx: @info: download status]
en: Total:
is: Samtals:

[ctx: @info: download status]
en: Rate:
is: Hlutfall:

[ctx: @info: download status]
en: ETA:
is: Áætluð lok:

[ctx: @title:window]
en: Online Version Checker - Pre-Release
is: Athugun útgáfu á netinu - Forútgáfa

en: Check for new pre-release version available, please wait...
is: Athuga með nýjar for-útgáfur, bíddu aðeins...

[ctx: @title:window]
en: Online Version Checker - Stable Version
is: Athugun útgáfu á netinu - Stöðug útgáfa

en: Check for new stable version available, please wait...
is: Athuga með nýjar útgáfur, bíddu aðeins...

en: Configure...
is: Stilla...

en: Open setup dialog page to configure updates.
is: Opna uppsetningarglugga til að stilla uppfærslur.

en: Download
is: Sækja

en: <p>Current <b>%1</b> pre-release date is <i>%2</i>.</p><p>New pre-release built on <i>%3</i> is available on this <a href='%4'>repository</a>.</p><p>Press <b>Download</b> to get the file...</p><p>Note: from Setup/Misc panel, you can switch to check for stable release only.<br/>Stable versions are safe to use in production.</p><p>Press <b>Configure</b> if you want to customize update options from setup dialog.</p>
is: <p>Dagsetning fyrirliggjandi forútgáfu <b>%1</b> er <i>%2</i></p><p>Ný forútgáfa byggð þann <i>%3</i> er tiltæk í þessu <a href='%4'>hugbúnaðarsafni</a>.</p><p>Ýttu á <b>Sækja</b> til að ná í skrána...</p><p>Athugaðu: á spjaldinu Uppsetning/Ýmislegt geturðu skipt yfir í að athuga einungis með stöðugar útgáfur.<br/>Stöðugar útgáfur er öruggt að nota við almenna vinnslu.</p><p>Ýttu á <b>Stilla</b> ef þú vilt sérsníða uppfærsluvalkostina í uppsetningarglugga.</p>

en: <p>Current <b>%1</b> stable version is <i>%2</i></p><p>New stable version <i>%3</i> is available on this <a href='%4'>repository</a>.</p><p>Press <b>Download</b> to get the file...</p><p>Note: from Setup/Misc panel, you can switch to check for weekly pre-release.<br/>Pre-release versions are dedicated to test quickly new features.<br/>It's not recommended to use pre-releases in production as bugs can remain,<br/>unless you know what you are doing.</p><p>Press <b>Configure</b> if you want to customize update options from setup dialog.</p>
is: <p>Fyrirliggjandi stöðug útgáfa <b>%1</b> er <i>%2</i></p><p>Ný stöðug útgáfa <i>%3</i> er tiltæk í þessu <a href='%4'>hugbúnaðarsafni</a>.</p><p>Ýttu á <b>Sækja</b> til að ná í skrána...</p><p>Athugaðu: á spjaldinu Uppsetning/Ýmislegt geturðu skipt yfir í að athuga með vikulegar forútgáfur.<br/>Forútgáfur hafa þann tilgang að geta prófað fljótt nýja eiginleika.<br/>Ekki er mælt með að nota forútgáfur við almenna vinnslu, því ýmsir gallar geta alltaf slæðst með,<br/>nema þú vitir vel hvað þú sért að gera.</p><p>Ýttu á <b>Stilla</b> ef þú vilt sérsníða uppfærsluvalkostina í uppsetningarglugga.</p>

en: Your software is up-to-date.
    %1 pre-release built on %2 is the most recent version available.
is: Hugbúnaðurinn þinn er af nýjustu gerð.
    %1 forútgáfan byggð þann %2 er sú nýjasta sem tiltæk er.

en: Your software is up-to-date.
    %1 stable version %2 is the most recent version available.
is: Hugbúnaðurinn þinn er af nýjustu gerð.
    %1 stöðuga útgáfan %2 er sú nýjasta sem tiltæk er.

en: Error while trying to check for new %1 version:
    "%2"
is: Villa við að athuga með nýja útgáfu %1:
    "%2"

en: built on %1 with debug symbols
is: byggt á %1 með aflúsunartáknum

en: built on %1
is: byggt á %1

en: Downloading new %1
    %2
    in progress, please wait...
is: Sæki nýja %1
    %2
    í vinnslu, bíddu aðeins...

en: version %1 with debug symbols
is: útgáfa %1 með aflúsunartáknum

en: version %1
is: útgáfa %1

en: Downloading new %1
    version %2
    in progress, please wait...
is: Sæki nýja %1
    útgáfa %2
    í vinnslu, bíddu aðeins...

en: Verify Checksum for new %1
    %2
    in progress, please wait...
is: Sannprófa gátsummu fyrir nýtt %1
    %2
    vinnsla í gangi - dokaðu við...

en: Verify checksum for %1
    version %2
    in progress, please wait...
is: Sannprófa gátsummu fyrir %1 
    útgáfa %2
    vinnsla í gangi - dokaðu við...

[ctx: @action: open bundle file]
en: Open...
is: Opna...

en: The new %1
    pre-release built on %2
    have been downloaded at:
    
    %3
    
    Press "Open" to show the bundle in file-manager...
is: Nýja %1
    forútgáfan byggð þann %2
    hefur verið niðurhöluð í:
    
    %3
    
    Ýttu á "Opna" til að birta vöndulinn í skráastjóra...

en: The new %1
    stable version %2
    have been downloaded at:
    
    %3
    
    Press "Open" to show the bundle in file-manager...
is: Nýja %1
    stöðuga útgáfan %2
    hefur verið niðurhöluð í:
    
    %3
    
    Ýttu á "Opna" til að birta vöndulinn í skráastjóra...

en: Install...
is: Setja upp...

en: The new pre-release %1
    built on %2
    have been downloaded at:
    
    %3
    
    Press "Install" to close current session and upgrade...
is: Nýja %1 forútgáfan
    byggð þann %2
    hefur verið niðurhöluð í:
    
    %3
    
    Ýttu á "Setja upp" til að loka þessari setu og uppfæra...

en: The new %1
    stable version %2
    have been downloaded at:
    
    %3
    
    Press "Install" to close current session and upgrade...
is: Nýja %1
    stöðuga útgáfan %2
    hefur verið niðurhöluð í:
    
    %3
    
    Ýttu á "Setja upp" til að loka þessari setu og uppfæra...

en: Error while trying to download %1
    pre-release built on %2:
    
    "%3"
is: Villa við að sækja %1
    forútgáfa byggð þann %2:
    
    "%3"

en: Error while trying to download %1
    stable version %2:
    
    "%3"
is: Villa við að sækja %1
    stöðug útgáfa %2 :
    
    "%3"

en: Cannot start installer:
    %1
is: Get ekki ræst uppsetningarforrit:
    %1

en: Checksum file is empty.
is: Gátsummuskrá er tóm.

en: Checksum is invalid.
is: Gátsumma er ógild.

en: Downloaded file is empty.
is: Sótt skrá er tóm.

en: Checksums error.
is: Villa í gátsummu.

en: Cannot open target file.
is: Get ekki opnað markskrá.

en: Visit digiKam project website
is: Heimsækja vef digiKam verkefnisins

en: Aborting...
is: Hætti við...

en: Cancel this operation.
is: Hætta við þessa aðgerð.

en: Open detailed progress dialog
is: Opna nákvæman framvinduglugga

en: No active process
is: Ekkert virkt ferli

en: Hide detailed progress window
is: Fela nákvæman framvinduglugga

en: Show detailed progress window
is: Birta nákvæman framvinduglugga

en: Captions:
is: Skýringatextar:

en: Enter caption author name here.
is: Settu hér nafn höfundar á skýringatexta.

[ctx: @info]
en: You have edited the image caption.  | You have edited the captions of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt skýringartexta á myndinni.
is[1]: Þú hefur breytt skýringartextum á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the image title.  | You have edited the titles of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt titli myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt titlum á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the date of the image.  | You have edited the date of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt dagsetningu myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt dagsetningum á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the pick label of the image.  | You have edited the pick label of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt sérmerki myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt sérmerki á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the color label of the image.  | You have edited the color label of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt litmerki myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt litmerki á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the rating of the image.  | You have edited the rating of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt einkunn myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt einkunnum á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: You have edited the tags of the image.  | You have edited the tags of %1 images.
is[0]: Þú hefur breytt merkjum myndarinnar.
is[1]: Þú hefur breytt merkjum á %1 myndum.

[ctx: @info]
en: Do you want to apply your changes?
is: Viltu virkja breytingarnar þínar?

[ctx: @info]
en: <p>You have edited the metadata of the image: </p> | <p>You have edited the metadata of %1 images: </p>
is[0]: <p>Þú hefur breytt lýsigögnum myndarinnar:</p>
is[1]: <p>Þú hefur breytt lýsigögnum á %1 myndum: </p>

[ctx: @info]
en: <li>title</li>
is: <li>titill</li>

[ctx: @info]
en: <li>caption</li>
is: <li>skýringartexti</li>

[ctx: @info]
en: <li>date</li>
is: <li>dagsetning</li>

[ctx: @info]
en: <li>pick label</li>
is: <li>sérmerking</li>

[ctx: @info]
en: <li>color label</li>
is: <li>litamerking</li>

[ctx: @info]
en: <li>rating</li>
is: <li>einkunn</li>

[ctx: @info]
en: <li>tags</li>
is: <li>merki</li>

[ctx: @info]
en: <p>Do you want to apply your changes?</p>
is: <p>Viltu virkja breytingarnar þínar?</p>

[ctx: @action]
en: Always apply changes without confirmation
is: Alltaf virkja breytingar án staðfestingar

[ctx: @title:window]
en: Apply Changes?
is: Virkja breytingar?

[ctx: @info]
en: Apply changes?
is: Virkja breytingar?

[ctx: @info]
en: Reading metadata from files. Please wait...
is: Les lýsigögn úr skrám. Bíddu aðeins...

[ctx: @info]
en: Writing metadata to files. Please wait...
is: Skrifa lýsigögn í skrár. Bíddu aðeins...

[ctx: @action]
en: Read metadata from file to database
is: Les lýsigögn úr skrá yfir í gagnagrunn

[ctx: @action]
en: Write metadata to each file
is: Skrifa lýsigögn í hverja skrá

[ctx: @action]
en: Read metadata from each file to database
is: Les lýsigögn í hverri skrá yfir í gagnagrunn

[ctx: @action]
en: Unify tags of selected items
is: Sameina merki völdu atriðanna

[ctx: @title: comment title string]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: @label]
en: Date:
is: Dagsetning:

[ctx: @label]
en: Pick Label:
is: Sérmerking:

[ctx: @label]
en: Color Label:
is: Litmerking:

[ctx: @label]
en: Rating:
is: Einkunn:

[ctx: @action]
en: Apply
is: Virkja

[ctx: @info]
en: Apply all changes to images
is: Beita öllum breytingum á myndir

[ctx: @info]
en: Revert all changes
is: Afturkalla allar breytingar

[ctx: @action]
en: Apply to all versions
is: Beita á allar útgáfur

[ctx: @info]
en: Apply all changes to all versions of this image
is: Beita öllum breytingum á allar útgáfur þessarar myndar

[ctx: @action: more actions to apply changes]
en: More
is: Meira

[ctx: @title]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @info]
en: Selected items have different text here.
is: Valin atriði eru með mismunandi texta hér.

[ctx: @action]
en: Open Tag Manager
is: Opna merkjastjórnun

[ctx: @info]
en: Enter tag here.
is: Settu hér inn merki.

[ctx: @info]
en: Enter the text used to create tags here. '/' can be used to create a hierarchy of tags. ',' can be used to create more than one hierarchy at the same time.
is: Settu hér texta sem notaður er við tilbúning nýrra merkja. '/' er hægt að nota til að búa til undirflokka merkja. ',' er hægt að nota til að búa til fleiri en einn undirflokk í einu.

[ctx: @info]
en: Tags already assigned
is: Þegar úthlutuð merki

[ctx: @info]
en: Recent Tags
is: Nýleg merki

[ctx: @action]
en: No Recently Assigned Tags
is: Engin nýlega úthlutuð merki

en: No Geolocation
    Information
    Available
is: Engar hnattstaðsetningar-
    upplýsingar tiltækar

en: <b>Altitude</b>:
is: <b>Hæð</b>:

en: <b>Latitude</b>:
is: <b> Breiddargráða</b>:

en: <b>Longitude</b>:
is: <b>Lengdargráða:</b>:

en: <b>Date</b>:
is: <b> Dagsetning</b>:

en: See more information on the Internet
is: Nánari upplýsingar eru á netinu

[ctx: @label: no GPS coordinates]
en: Undefined
is: Óskilgreint

en: Used filters
is: Síur í notkun

en: Remove filter
is: Fjarlægja síu

[ctx: @title]
en: Versions
is: Útgáfur

[ctx: @title]
en: Used Filters
is: Síur í notkun

[ctx: @action: open image]
en: Open
is: Opna

[ctx: @info:tooltip]
en: Open file
is: Opna skrá

[ctx: @action: go to album]
en: Go To Albums
is: Fara í albúm

[ctx: @info:tooltip]
en: Go to the album of this image
is: Fara í albúm þessarar myndar

[ctx: @info:tooltip]
en: Hide item permanently
is: Fela atriðið endanlega

[ctx: @info:tooltip]
en: Show item permanently
is: Birta atriðið endanlega

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Metadata
is: Lýsigögn

en: Geolocation
is: Hnattstaðsetning

[ctx: @label: item properties]
en: File:
is: Skrá:

[ctx: @label: item properties]
en: Folder:
is: Mappa:

[ctx: @label: item properties]
en: Date:
is: Dagsetning:

[ctx: @label: item properties]
en: Size:
is: Stærð:

[ctx: @label: item properties]
en: Readable:
is: Lesanlegt:

[ctx: @label: item properties]
en: Writable:
is: Skrifanlegt:

[ctx: @label: item properties]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @label: item properties]
en: Dimensions:
is: Málsetning:

[ctx: @label: item properties]
en: Aspect Ratio:
is: Stærðarhlutföll:

[ctx: @label: item properties]
en: New Name:
is: Nýtt nafn:

[ctx: @label: item properties]
en: Downloaded:
is: Hlaðið niður:

[ctx: @title]
en: Camera File Properties
is: Eiginleikar myndavélaskráa

[ctx: @label: item properties]
en: Make:
is: Gerð:

[ctx: @label: item properties]
en: Model:
is: Tegund:

[ctx: @label: item properties]
en: Created:
is: Búið til:

[ctx: @label: item properties]
en: Lens:
is: Linsa:

[ctx: @label: item properties]
en: Aperture:
is: Ljósop:

[ctx: @label: item properties]
en: Focal:
is: Brennivídd:

[ctx: @label: item properties]
en: Exposure:
is: Lýsing:

[ctx: @label: item properties]
en: Sensitivity:
is: Næmni:

[ctx: @label: item properties]
en: Mode/Program:
is: Hamur/Forrit:

[ctx: @label: item properties]
en: Flash:
is: Leifturljós:

[ctx: @label: item properties]
en: White balance:
is: Hvítvægi:

[ctx: @title]
en: Photograph Properties
is: Eiginleikar ljósmyndar

[ctx: @label: item properties]
en: Audio Bit Rate:
is: Hljóðbitahraði:

[ctx: @label: item properties]
en: Audio Channel Type:
is: Tegund hljóðrásar:

[ctx: @label: item properties]
en: Audio Codec:
is: Hljóðkóðunarlykill:

[ctx: @label: item properties]
en: Duration:
is: Tímalengd:

[ctx: @label: item properties]
en: Frame Rate:
is: Rammatíðni:

[ctx: @label: item properties]
en: Video Codec:
is: Kóðunarlykill:

[ctx: @title]
en: Audio/Video Properties
is: Eiginleikar hljóðs/myndskeiðs

[ctx: @info: item properties]
en: unknown
is: óþekkt

[ctx: @info: item properties]
en: unchanged
is: óbreytt

[ctx: @info: item properties]
en: unavailable
is: ekki tiltækt

[ctx: @info: item properties]
en: No
is: Nei

[ctx: @info: item properties]
en: Yes
is: Já

[ctx: @label]
en: RAW Image
is: RAW-mynd

[ctx: @label: color properties]
en: Range:
is: Svið:

[ctx: @info: color properties]
en: Select the minimal intensity value of the histogram selection here.
is: Veldu hér lágmarksgildi þéttni (intensity) fyrir valda litatíðni.

[ctx: @info: color properties]
en: Select the maximal intensity value of the histogram selection here.
is: Veldu hér hámarksgildi þéttni (intensity) fyrir valda litatíðni.

[ctx: @title: color properties]
en: Statistics
is: Tölfræði

[ctx: @info: color properties]
en: Here you can see the statistical results calculated from the selected histogram part. These values are available for all channels.
is: Hér geturðu séð tölfræði reiknaða frá völdum hluta litatíðniritsins. Þessi gildi eru möguleg fyrir allar litrásir.

[ctx: @label: color properties]
en: Pixels:
is: Dílar:

[ctx: @label: color properties]
en: Count:
is: Fjöldi:

[ctx: @label: color properties]
en: Mean:
is: Meðal:

[ctx: @label: color properties]
en: Std. deviation:
is: Staðalfrávik:

[ctx: @label: color properties]
en: Median:
is: Miðgildi:

[ctx: @label: color properties]
en: Percentile:
is: Prósentubrot:

[ctx: @label: color properties]
en: Color depth:
is: Litadýpt:

[ctx: @label: color properties]
en: Alpha Channel:
is: Alfa gegnsæisrás:

[ctx: @label: color properties]
en: Source:
is: Uppruni:

[ctx: @title: color properties]
en: Histogram
is: Litatíðnirit

[ctx: @title: color properties]
en: ICC profile
is: ICC snið

[ctx: @label: color properties]
en: 16 bits
is: 16 bita

[ctx: @label: color properties]
en: 8 bits
is: 8 bita

[ctx: @label: color properties]
en: Yes
is: Já

[ctx: @label: color properties]
en: No
is: Nei

[ctx: @label: color properties]
en: Full Image
is: Öll myndin

[ctx: @label: color properties]
en: Image Region
is: Myndsvæði

[ctx: @title: item properties]
en: Properties
is: Eiginleikar

[ctx: @title: item properties]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @title: item properties]
en: Colors
is: Litir

[ctx: @title: item properties]
en: Map
is: Kort

[ctx: @info: item properties]
en: RAW Image
is: RAW-mynd

[ctx: @info: item properties]
en: Uncalibrated
is: Ókvarðað

[ctx: @info: item properties]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title: database properties]
en: Captions
is: Skýringatextar

[ctx: @title: database properties]
en: Versions
is: Útgáfur

[ctx: @label: item properties]
en: Symlink:
is: Tákntengi (symlink):

[ctx: @label: item properties]
en: Owner:
is: Eigandi:

[ctx: @label: item properties]
en: Permissions:
is: Heimildir:

[ctx: @title: item properties]
en: File Properties
is: Eiginleikar skráar

[ctx: @label: item properties]
en: Bit depth:
is: Litadýpt:

[ctx: @label: item properties]
en: Color mode:
is: Litakerfi:

[ctx: @label: item properties]
en: Sidecar:
is: Fylgiskrá:

[ctx: @title: item properties]
en: Item Properties
is: Eiginleikar hlutar

[ctx: @title: item properties]
en: Photograph Properties
is: Eiginleikar ljósmyndar

[ctx: @title: item properties]
en: Audio/Video Properties
is: Eiginleikar hljóðs/myndskeiðs

[ctx: @label: item properties]
en: Title:
is: Titill:

[ctx: @label: item properties]
en: Caption:
is: Skýringatexti:

[ctx: @label: item properties]
en: Pick label:
is: Sérmerking:

[ctx: @label: item properties]
en: Color label:
is: Litmerki:

[ctx: @label: item properties]
en: Rating:
is: Einkunn:

[ctx: @label: item properties]
en: Versionned:
is: Útgáfustýrt:

[ctx: @label: item properties]
en: Grouped:
is: Hópað:

[ctx: @title: item properties]
en: digiKam Properties
is: Eiginleikar digiKam

[ctx: @label: item properties]
en: Keywords:
is: Stikkorð:

[ctx: @label: item properties]
en: Peoples:
is: Fólk:

[ctx: @title: item properties]
en: Tags
is: Merki

[ctx: @title: item properties]
en: Location
is: Staðsetning

[ctx: @title: item properties]
en: Rights
is: Réttindi

[ctx: @info: item properties]
en:  fps
is:  r/sek

en: Count:
is: Fjöldi:

en: Size:
is: Stærð:

en: Total Count:
is: Heildarfjöldi:

en: Total Size:
is: Heildarstærð:

en: Selection Properties
is: Eiginleikar valins

[ctx: @option:check]
en: 16 bits color depth
is: 16 bita litadýpt

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>If enabled, all RAW files will be decoded in 16-bit color depth using a linear gamma curve. To prevent dark picture rendering in the editor, it is recommended to use Color Management in this mode.</para><para>If disabled, all RAW files will be decoded in 8-bit color depth with a BT.709 gamma curve and a 99th-percentile white point. This mode is faster than 16-bit decoding.</para>
is: <para>Ef þetta er vikjað, þá munu allar RAW skrár verða afkóðaðar í 16-bita litadýpt samkvæmt línulegum litrófsferli. Til að koma í veg fyrir dökka myndgerð í myndvinnsluhamnum, þá er mælt með að notuð sé litastýring (Color Management) í þessum ham.</para><para>Ef þetta er óvirkt munu allar RAW skrár verða afkóðaðar í 8-bita litadýpt samkvæmt BT.709 litrófsferli og 99th-percentile hvítvægi. Þessi aðferð er mun hraðvirkari en 16-bita afkóðun.</para>

[ctx: @option:check]
en: Interpolate RGB as four colors
is: Brúa RGB sem fjóra liti

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Interpolate RGB as four colors</title><para>The default is to assume that all green pixels are the same. If even-row green pixels are more sensitive to ultraviolet light than odd-row this difference causes a mesh pattern in the output; using this option solves this problem with minimal loss of detail.</para><para>To resume, this option blurs the image a little, but it eliminates false 2x2 mesh patterns with VNG quality method or mazes with AHD quality method.</para>
is: <title>Brúa RGB sem fjóra liti</title><para>Sjálfgefið er að álykta að allir grænir dílar séu eins. Ef grænir dílar í slétttölulínum eru viðkvæmari fyrir útfjólubláu ljósi heldur en oddatölulínum þá getur sá munur valdið netmynstri í úttakinu; það að nota þessa aðferð leysir það vandamál án þess að fórna miklu af smáatriðum.</para><para>Nánar; aðgerðin afskerpir myndina lítillega, en á móti eyðir hún tilbúnu 2x2 netmynstri með VNG-gæða aðferðinni eða AHD-gæðum.</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: Visit LibRaw project website
is: Heimsækja vef LibRaw verkefnisins

[ctx: @option:check]
en: Do not stretch or rotate pixels
is: Ekki teygja eða snúa dílum

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Do not stretch or rotate pixels</title><para>For Fuji Super CCD cameras, show the image tilted 45 degrees. For cameras with non-square pixels, do not stretch the image to its correct aspect ratio. In any case, this option guarantees that each output pixel corresponds to one RAW pixel.</para>
is: <title>Ekki teygja eða snúa dílum</title><para>Fyrir Fuji Super CCD myndavélar, sýna myndina með 45 gráðu halla. Fyrir myndavélar sem ekki hafa ferningslaga díla, þá á ekki að teygja myndina til að leiðrétta stærðarhlutföllin. Í öllu falli á þetta val að tryggja að hver díll úttaksmyndar samsvari einum RAW díl.</para>

[ctx: @label:listbox]
en: Quality:
is: Gæði:

[ctx: @item:inlistbox Quality]
en: Bilinear
is: Tvílínulegt

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Quality (interpolation)</title><para>Select here the demosaicing method to use when decoding RAW images. A demosaicing algorithm is a digital image process used to interpolate a complete image from the partial raw data received from the color-filtered image sensor, internal to many digital cameras, in form of a matrix of colored pixels. Also known as CFA interpolation or color reconstruction, another common spelling is demosaicing. The following methods are available for demosaicing RAW images:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Bilinear</emphasis>: use high-speed but low-quality bilinear interpolation (default - for slow computers). In this method, the red value of a non-red pixel is computed as the average of the adjacent red pixels, and similarly for blue and green.</item><item><emphasis strong='true'>VNG</emphasis>: use Variable Number of Gradients interpolation. This method computes gradients near the pixel of interest and uses the lower gradients (representing smoother and more similar parts of the image) to make an estimate.</item><item><emphasis strong='true'>PPG</emphasis>: use Patterned-Pixel-Grouping interpolation. Pixel Grouping uses assumptions about natural scenery in making estimates. It has fewer color artifacts on natural images than the Variable Number of Gradients method.</item><item><emphasis strong='true'>AHD</emphasis>: use Adaptive Homogeneity-Directed interpolation. This method selects the direction of interpolation so as to maximize a homogeneity metric, thus typically minimizing color artifacts.</item><item><emphasis strong='true'>DCB</emphasis>: DCB interpolation from linuxphoto.org project.</item><item><emphasis strong='true'>DHT</emphasis>: DHT interpolation.See https://www.libraw.org/node/2306 for details.</item><item><emphasis strong='true'>AAHD</emphasis>: modified AHD interpolation.</item></list></para>
is: <title>Gæði (brúun - innskot)</title><para>Veldu hér innskotsaðferð við afkóðun og aftiglun RAW mynda. Aftiglunarútreikningur (demosaicing algorithm) er stafrænt myndvinnsluferli sem nýtist til samsetningar heillar myndar út frá hlutum hrárra gagna sem koma frá litsíum myndflögu myndavélar og eru í formi fylkja af litadílum. Einnig þekkt undir nafninu CFA interpolation eða litendurbygging, enn ein stafsetningin er að kalla þetta demosaicing. Það eru 4 aðferðir til að aftigla RAW myndir:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Tvílínuleg</emphasis>: notar háhraða en lággæða tvílínuleg innskot (sjálfgefið - fyrir hægvirkar tölvur). Í þessari aðferð þá er rautt gildi 'ekki-rauðs' díls (pixel) reiknað sem meðaltal nærliggjandi rauðra díla; sama er gert fyrir bláa og græna.</item><item><emphasis strong='true'>VNG</emphasis>: notar innskot með breytilegum fjölda litstigla (Variable Number of Gradients interpolation). Þessi aðferð reiknar litstigla í grennd við dílinn sem er til skoðunar og notar lægri litstiglana (sem gefa til kynna mýkri og líkari hluta myndar) til að áætla breytinguna. </item><item><emphasis strong='true'>PPG</emphasis>: notar innskot miðað við mynsturhópa (Patterned Pixel Grouping interpolation). PPG styðst við fyrirfram gefnar forsendur um náttúrulegar aðstæður við útreikninga. Þannig minnka gallar á myndum sem teknar eru við algengar náttúrulegar aðstæður, miðað við VNG-aðferðina.</item><item><emphasis strong='true'>AHD</emphasis>: notar aðlöguð samleitnistýrð innskot (Adaptive Homogeneity-Directed interpolation). Þessi aðferð velur stefnu innskotsaðferðarinnar þannig að sem mest einsleitni mælist, þannig nást að jafnaði minnst litatruflun.</item><item><emphasis strong='true'>DCB</emphasis>: DCB innskotsaðferð frá linuxphoto.org project.</item><item><emphasis strong='true'>DHT</emphasis>: DHT innskotsaðferð. Sjá https://www.libraw.org/node/2306 fyrir nánari upplýsingar.</item><item><emphasis strong='true'>AAHD</emphasis>: breytt AHD innskotsaðferð.</item></list></para>

[ctx: @label:slider]
en: Pass:
is: Yfirferðir:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Pass</title><para>Set here the passes used by the median filter applied after interpolation to Red-Green and Blue-Green channels.</para><para>This setting is only available for specific Quality options: <emphasis strong='true'>Bilinear</emphasis>, <emphasis strong='true'>VNG</emphasis>, <emphasis strong='true'>PPG</emphasis>, <emphasis strong='true'>AHD</emphasis>, <emphasis strong='true'>DCB</emphasis>, and <emphasis strong='true'>VCD & AHD</emphasis>.</para>
is: <title>Yfirferðir</title><para>Settu hér fjölda yfirferða miðgildissíu sem beitt er eftir brúun í Rauð-Grænu og Blá-Grænu litrásirnar.</para><para>Þessi stilling er einungis tiltæk fyrir eftirfarandi valkosti á gæðum: <emphasis strong='true'>Tvílínulegt</emphasis>, <emphasis strong='true'>VNG</emphasis>, <emphasis strong='true'>PPG</emphasis>, <emphasis strong='true'>AHD</emphasis>, <emphasis strong='true'>DCB</emphasis>, og <emphasis strong='true'>VCD & AHD</emphasis>.</para>

[ctx: @option:check]
en: Refine interpolation
is: Fínstilla brúun

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Refine interpolation</title><para>This setting is available only for few Quality options:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>DCB</emphasis>: turn on the enhance interpolated colors filter.</item><item><emphasis strong='true'>VCD & AHD</emphasis>: turn on the enhanced effective color interpolation (EECI) refine to improve sharpness.</item></list></para>
is: <title>Fínstilla brúun</title><para>Þessi stilling er einungis tiltæk fyrir nokkra gæðavalkosti:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>DCB</emphasis>: kveikt á síunni til að bæta brúaða liti.</item><item><emphasis strong='true'>VCD & AHD</emphasis>: kveikt á raunbætingu brúaðra lita (effective color interpolation - EECI) til að bæta skerpu.</item></list></para>

[ctx: @label]
en: Demosaicing
is: Aftiglun

[ctx: @label:listbox]
en: Method:
is: Aðferð:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Default D65
is: Sjálfgefið D65

[ctx: @item:inlistbox]
en: Camera
is: Myndavél

[ctx: @item:inlistbox set while balance automatically]
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

[ctx: @item:inlistbox set white balance manually]
en: Manual
is: Handvirkt

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>White Balance</title><para>Configure the raw white balance:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Default D65</emphasis>: Use a standard daylight D65 white balance.</item><item><emphasis strong='true'>Camera</emphasis>: Use the white balance specified by the camera. If not available, reverts to default neutral white balance.</item><item><emphasis strong='true'>Automatic</emphasis>: Calculates an automatic white balance averaging the entire image.</item><item><emphasis strong='true'>Manual</emphasis>: Set a custom temperature and green level values.</item></list></para>
is: <title>Hvítvægi</title><para>Stilla RAW hvítvægi :</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Staðlað D65</emphasis>: Nota staðlað dagsljóss D65 hvítvægi.</item><item><emphasis strong='true'>Myndavél</emphasis>: Nota hvítvægið sem tilgreint er af myndavélinni. Ef það er ekki tiltækt, er stuðst við sjálfgefna hlutlausa hvítvægið.</item><item><emphasis strong='true'>Sjálfvirkt</emphasis>: Reiknar sjálfvirkt hvítvægi miðað við meðaltal allrar myndarinnar.</item><item><emphasis strong='true'>Handvirkt</emphasis>: Stillir sérsniðið hitastig og gildi grænna ferla.</item></list></para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Temperature</title><para>Set here the color temperature in Kelvin.</para>
is: <title>Hitastig</title><para>Stilltu hér lithitastig í Kelvingráðum.</para>

[ctx: @label:slider Green component]
en: Green:
is: Grænt:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Set here the green component to set magenta color cast removal level.</para>
is: <para>Stilltu hér græna blæinn sem ákvarðar hversu mikið þarf að fjarlægja af styrk fjólublás (magenta) litar.</para>

[ctx: @label:listbox]
en: Highlights:
is: Hátónar:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Solid white
is: Heilhvítt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Unclip
is: Óklippt

[ctx: @item:inlistbox]
en: Blend
is: Blanda

[ctx: @item:inlistbox]
en: Rebuild
is: Endurbyggja

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Highlights</title><para>Select here the highlight clipping method:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Solid white</emphasis>: clip all highlights to solid white</item><item><emphasis strong='true'>Unclip</emphasis>: leave highlights unclipped in various shades of pink</item><item><emphasis strong='true'>Blend</emphasis>:Blend clipped and unclipped values together for a gradual fade to white</item><item><emphasis strong='true'>Rebuild</emphasis>: reconstruct highlights using a level value</item></list></para>
is: <title>Hátónar</title><para>Veldu hér hvernig hátónar verða meðhöndlaðir:</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Heilhvítt</emphasis>: Klippa alla hátóna yfir að heilum hvítum lit.</item><item><emphasis strong='true'>Óklippt</emphasis>: Skilja alla hátóna eftir í ýmsum blæbrigðum af ljósbleikum.</item><item><emphasis strong='true'>Blanda</emphasis>:Blanda saman klipptum og óklipptum gildum stígandi í áttina til hvíts</item><item><emphasis strong='true'>Endurbyggja</emphasis>: Endurbyggja hátóna miðað við gildi hvítvægis.</item></list></para>

[ctx: @label:slider Highlight reconstruct level]
en: Level:
is: Styrkur:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Level</title><para>Specify the reconstruct highlight level. Low values favor whites and high values favor colors.</para>
is: <title>Styrkur</title><para>Tilgreinið styrk endurbyggðra hátóna. Lágt gildi styður frekar hvítt en hátt gildi styður liti.</para>

[ctx: @option:check]
en: Exposure Correction (E.V)
is: Leiðrétting á lýsingu (E.V)

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>Turn on the exposure correction before interpolation.</para>
is: <para>Kveikja á lýsingarleiðréttingu áður en brúun fer fram.</para>

[ctx: @label:slider]
en: Linear Shift:
is: Línuleg hliðrun:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Shift</title><para>Linear Shift of exposure correction before interpolation in E.V</para>
is: <title>Hliðrun</title><para>Virkjar leiðréttingu á lýsingu áður en brúun sér stað.</para>

[ctx: @label:slider]
en: Highlight:
is: Hátónar:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Highlight</title><para>Amount of highlight preservation for exposure correction before interpolation in E.V. Only take effect if Shift Correction is > 1.0 E.V</para>
is: <title>Hátónar</title><para>Magn hátóna sem haldið er eftir við leiðréttingu lýsingar á undan brúun í lýsingartíma (E.V.). Gildir einungis ef hliðrunarleiðrétting er > 1.0 E.V</para>

[ctx: @option:check]
en: Correct false colors in highlights
is: Leiðrétta ranga liti í hátónum

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>If enabled, images with overblown channels are processed much more accurately, without 'pink clouds' (and blue highlights under tungsten lamps).</para>
is: <para>Ef þetta er virkt, verða myndir með yfirdrifnum rásum (overblown) unnar mun nákvæmar, án 'bleikra skýja' (og bláum hátónum við tungsten lýsingu).</para>

[ctx: @option:check]
en: Auto Brightness
is: Sjálfvirkt birtustig

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>If disable, use a fixed white level and ignore the image histogram to adjust brightness.</para>
is: <para>Ef þetta er óvirkt, þá er við stillingu birtustigs notað fast magn hvíts og alveg hunsaðar upplýsingar frá litatíðniriti.</para>

[ctx: @label:slider]
en: Brightness:
is: Birtustig:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Brightness</title><para>Specify the brightness level of output image. The default value is 1.0 (works in 8-bit mode only).</para>
is: <title>Birtustig</title><para>Tilgreindu birtustig endalegu myndarinnar.Sjálfgefið gildi er 1.0 (virkar bara í 8-bita ham).</para>

[ctx: @option:check Black point]
en: Black:
is: Svart:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Black point</title><para>Use a specific black point value to decode RAW pictures. If you set this option to off, the Black Point value will be automatically computed.</para>
is: <title>Svartgildi</title><para>Nota sérstakt gildi svartpunkts til að afkóða RAW myndir. Ef þú slekkur á þessum möguleika þá verður gildið reiknað sjálfvirkt.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Black point value</title><para>Specify specific black point value of the output image.</para>
is: <title>Svartgildi</title><para>Tilgreindu gildi svartspunkts í endanlegri mynd.</para>

[ctx: @option:check White point]
en: White:
is: Hvítt:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>White point</title><para>Use a specific white point value to decode RAW pictures. If you set this option to off, the White Point value will be automatically computed.</para>
is: <title>Hvítgildi</title><para>Nota sérstakt gildi hvítpunkts til að afkóða RAW myndir. Ef þú slekkur á þessum möguleika þá verður gildið reiknað sjálfvirkt.</para>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>White point value</title><para>Specify specific white point value of the output image.</para>
is: <title>Hvítgildi</title><para>Tilgreindu gildi hvíts punkts í endanlegri mynd.</para>

[ctx: @label]
en: White Balance
is: Hvítvægi

[ctx: @label:listbox]
en: Noise reduction:
is: Truflanasía:

[ctx: @item:inlistbox Noise Reduction]
en: None
is: Engin

[ctx: @item:inlistbox Noise Reduction]
en: Wavelets
is: Smábylgjusíun (wavelets)

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Noise Reduction</title><para>Select here the noise reduction method to apply during RAW decoding.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>None</emphasis>: no noise reduction.</item><item><emphasis strong='true'>Wavelets</emphasis>: wavelets correction to erase noise while preserving real detail. It is applied after interpolation.</item><item><emphasis strong='true'>FBDD</emphasis>: Fake Before Demosaicing Denoising noise reduction. It is applied before interpolation.</item></list></para>
is: <title>Truflanasía</title><para>Veldu hér aðferðina sem nota skal í truflanasíun við afkóðun RAW-mynda.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Ekkert</emphasis>: engin truflanasíun.</item><item><emphasis strong='true'>Smábylgjusíun (wavelets)</emphasis>: smábylgjusíun til að útrýma suði en vernda raunveruleg smáatriði. Henni er beitt á eftir brúun/innskotum.</item><item><emphasis strong='true'>FBDD</emphasis>: Fake Before Demosaicing Denoising truflanasíun. Henni er beitt á undan brúun/innskotum.</item></list></para>

[ctx: @label]
en: Corrections
is: Leiðréttingar

[ctx: @label:listbox]
en: Camera Profile:
is: Litasnið myndavélar:

[ctx: @item:inlistbox Camera Profile]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @item:inlistbox Camera Profile]
en: Embedded
is: Ígrætt

[ctx: @item:inlistbox Camera Profile]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Camera Profile</title><para>Select here the input color space used to decode RAW data.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>None</emphasis>: no input color profile is used during RAW decoding.</item><item><emphasis strong='true'>Embedded</emphasis>: use embedded color profile from RAW file, if it exists.</item><item><emphasis strong='true'>Custom</emphasis>: use a custom input color space profile.</item></list></para>
is: <title>Litasnið myndavélar</title><para>Veldu hér litrýmd þá sem inntak RAW kóðunar mun miðast við.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Ekkert</emphasis>: ekkert litasnið verður notað við RAW-afkóðun.</item><item><emphasis strong='true'>Ígrætt</emphasis>: notað verður litasnið það sem ígrætt er í RAW-skrá, ef slíkt finnst.</item><item><emphasis strong='true'>Sérsniðið</emphasis>: nota sérsniðið litasnið fyrir inntak.</item></list></para>

[ctx: @info: open file filters]
en: ICC Files (*.icc *.icm)
is: ICC skrár (*.icc; *.icm)

[ctx: @label:listbox]
en: Workspace:
is: Vinnurýmd:

[ctx: @item:inlistbox Workspace]
en: Raw (no profile)
is: RAW (ekkert litasnið)

[ctx: @item:inlistbox Workspace]
en: Wide Gamut
is: Vítt litasvið (Wide Gamut)

[ctx: @item:inlistbox Workspace]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Workspace</title><para>Select here the output color space used to decode RAW data.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>Raw (linear)</emphasis>: in this mode, no output color space is used during RAW decoding.</item><item><emphasis strong='true'>sRGB</emphasis>: this is an RGB color space, created cooperatively by Hewlett-Packard and Microsoft. It is the best choice for images destined for the Web and portrait photography.</item><item><emphasis strong='true'>Adobe RGB</emphasis>: this color space is an extended RGB color space, developed by Adobe. It is used for photography applications such as advertising and fine art.</item><item><emphasis strong='true'>Wide Gamut</emphasis>: this color space is an expanded version of the Adobe RGB color space.</item><item><emphasis strong='true'>Pro-Photo</emphasis>: this color space is an RGB color space, developed by Kodak, that offers an especially large gamut designed for use with photographic outputs in mind.</item><item><emphasis strong='true'>Custom</emphasis>: use a custom output color space profile.</item></list></para>
is: <title>Vinnurýmd</title><para>Veldu hér litrýmd þá sem úttak RAW kóðunar mun miðast við.</para><para><list><item><emphasis strong='true'>RAW (línulegt)</emphasis>: í þessum ham er engin vörpun í neina litrýmd á meðan RAW gögn eru  kóðuð.</item><item><emphasis strong='true'>sRGB</emphasis>: þetta er ein gerð RGB litrýmdar, unnin í samvinnu Hewlett-Packard og Microsoft. Þetta er besta litrýmdin fyrir myndir á vefinn, skjáinn og hugsanlega portrettljósmyndir.</item><item><emphasis strong='true'>Adobe RGB</emphasis>: þetta er útvíkkuð RGB litrýmd, þróað af Adobe. Þetta er notað í mörgum ljósmyndaforritum við auglýsingagerð og framsetningu listrænna mynda.</item><item><emphasis strong='true'>Vítt litasvið</emphasis>: (Wide Gamut) þessi litrýmd er útvíkkuð útgáfa af Adobe RGB litrýmdinni.</item><item><emphasis strong='true'>Pro-Photo</emphasis>:  þetta er ein gerð RGB litrýmdar, þróuð af Kodak, sem gefur færi á sérstaklega breiðu litasviði, hugsað til notkunar með ýmsum gerðum ljósmyndaútprentunar. </item><item><emphasis strong='true'>Sérsniðið</emphasis>: nota sérsniðið litasnið til úttaks.</item></list></para>

[ctx: @label]
en: Color Management
is: Litastýring

[ctx: @label]
en: Threshold:
is: Litmörk:

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Threshold</title><para>Set here the noise reduction threshold value to use.</para>
is: <title>Litmörk (þröskuldur)</title><para>Stilltu hér gildi litmarka í truflanasíu.</para>

en: Casio Digital Camera Raw File Format
is: Canon RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: NuCore Raw Image File
is: NuCore RAW myndskrá

en: Canon Digital Camera RAW Image Format version 2.0
is: Canon Digital Camera RAW myndsnið útgáfa 2.0

en: Canon Digital Camera RAW Image Format version 1.0
is: Canon Digital Camera RAW myndsnið útgáfa 1.0

en: Capture Shop Raw Image File
is: Capture Shop RAW myndskrá

en: Kodak DC25 Digital Camera File
is: Kodak DC25 myndskrá fyrir stafrænar myndavélar

en: Kodak Digital Camera Raw Image Format
is: Kodak RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Epson Digital Camera Raw Image Format
is: Epson RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Imacon Digital Camera Raw Image Format
is: Imacon RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Leaf Raw Image File
is: Leaf RAW myndskrá

en: Kodak DC25 Digital Camera Raw Image Format
is: Kodak DC25 RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Minolta RD175 Digital Camera Raw Image Format
is: Minolta RD175 RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Mamiya Digital Camera Raw Image Format
is: Mamiya RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Minolta Dimage Digital Camera Raw Image Format
is: Minolta Dimage RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Nikon Digital Camera Raw Image Format
is: Nikon RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Olympus Digital Camera Raw Image Format
is: Olympus RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Pentax Digital Camera Raw Image Format
is: Pentax RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Logitech Digital Camera Raw Image Format
is: Logitech RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Fuji Digital Camera Raw Image Format
is: Fuji RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Panasonic Digital Camera Image Format
is: Panasonic myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Digital Foto Maker Raw Image File
is: Digital Foto Maker RAW myndskrá

en: Sony Digital Camera Raw Image Format
is: Sony RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Sigma Digital Camera Raw Image Format
is: Sigma RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Hasselblad Digital Camera Raw Image Format
is: Hasselblad RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Phantom Software Raw Image File
is: Phantom Software RAW myndskrá

en: Sinar Raw Image File
is: Sinar RAW myndskrá

en: Kodak DCS200 Digital Camera Raw Image Format
is: Kodak DCS200 RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Apple Quicktake 100/150 Digital Camera Raw Image Format
is: Apple Quicktake 100/150 RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Panasonic LX3 Digital Camera Raw Image Format
is: Panasonic LX3 RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Sinar Capture Shop Raw Image File
is: Sinar Capture Shop RAW myndskrá

en: Leica Digital Camera Raw Image Format
is: Leica RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Samsung Raw Image Format
is: Samsung RAW myndskrá

en: Canon Digital Camera RAW Image Format version 3.0
is: Canon Digital Camera RAW myndsnið útgáfa 3.0

en: Phase One Digital Camera Raw Image Format
is: Phase One RAW-myndsnið stafrænnar myndavélar

en: Arriflex Camera Raw Image Format
is: Arriflex RAW myndsnið fyrir stafrænar myndavélar

en: Do you want to do this operation on all group items?
is: Viltu framkvæma þessa aðgerð á öll atriði hópsins?

en: Remember choice for this operation
is: Muna val fyrir þessa aðgerð.

en: Light Table
is: Ljósaborð

en: Batch Queue Manager
is: Magnvinnslustjóri

en: Renaming
is: Endurnefning

en: Import/Export tools
is: Inn-/Útflutnings-viðbætur

en: Tools (editor, panorama, stack blending, calendar, external program)
is: Verkfæri (myndvinnsluritill, víðmyndagerð, staflablöndun, dagatal, utanaðkomandi forrit)

en: Operations related to metadata, labels, ratings, tags, geolocation and rotation
is: Aðgerðir sem tengjast lýsigögnum, merkingum, einkunnum, merkjum, hnattstaðsetningu og snúningi

en: Adding items to the Light Table
is: Bæta atriðum á ljósaborðið

en: Adding items to the Batch Queue Manager
is: Bæta atriðum í magnvinnslustjóra

en: Opening items in the Slideshow
is: Opna atriði í skyggnusýningunni

en: Renaming items
is: Endurnefni atriði

en: Passing items to import/export tools
is: Miðla atriðum til inn-/útflutnings-viðbóta

en: Several tools including the editor, panorama, stack blending, calendar, html gallery and opening with external programs
is: Nokkur verkfæri, þar með talinn sjálfur myndvinnsluritillinn, víðmyndagerð, staflablöndun, dagatal, vefsíðumyndasafn og að opna með utanaðkomandi forritum

[ctx: @item: album categories]
en: Category
is: Flokkur

[ctx: @item: album categories]
en: Travel
is: Ferðalög

[ctx: @item: album categories]
en: Holidays
is: Frí

[ctx: @item: album categories]
en: Friends
is: Vinirnir

[ctx: @item: album categories]
en: Nature
is: Náttúran

[ctx: @item: album categories]
en: Party
is: Partí

[ctx: @item: album categories]
en: Todo
is: Geralistinn

[ctx: @item: album categories]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

[ctx: <tag name> in <tag path>]
en: %1 in %2
is: %1 í %2

[ctx: Create New Tag <tag name> in <parent tag path>]
en: Create "%1" in %2
is: Búa til "%1" í %2

en: Create "%1"
is: Búa til "%1"

en: Tag '%2' has one subtag. Deleting this will also delete the subtag.
    Do you want to continue? | Tag '%2' has %1 subtags. Deleting this will also delete the subtags.
    Do you want to continue?
is[0]: Merkið '%2' hefur eitt undirmerki. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
is[1]: Merkið '%2' hefur %1 undirmerki. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Tag '%2' is assigned to one item. Do you want to continue? | Tag '%2' is assigned to %1 items. Do you want to continue?
is[0]: Merki '%2' hefur eitt undirmerki. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
is[1]: Merki '%2' hefur undirmerki á %1 hlutum. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Delete '%1' tag?
is: Eyða '%1' merki?

[ctx: @title:window]
en: Delete Tag
is: Eyða merki

en: Tags '%1' have one or more subtags. Deleting them will also delete the subtags.
    Do you want to continue?
is: Merkin '%1 hafa eitt eða fleiri undirmerki. Að eyða þeim eyðir líka undirmerkjunum.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Tags '%1' are assigned to one or more items. Do you want to continue?
is: Merkjunum '%1' hefur verið úthlutað á eitt eða fleiri atriði. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Delete '%1' tag(s)?
is: Eyða '%1' merki/merkjum?

en: Face tag '%2' has at least one face tag child. Removing it will also remove the children.
    Do you want to continue? | Face tags '%2' have at least one face tag child. Removing them will also remove the children.
    Do you want to continue?
is[0]: Andlitsmerkið '%2' hefur a.m.k. eitt undirmerki. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
is[1]: Andlitsmerkin '%2' eru með a.m.k. eitt undirmerki hvert. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum.
    Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Face tag '%2' is assigned to at least one item. Do you want to continue? | Face tags '%2' are assigned to at least one item. Do you want to continue?
is[0]: Andlitsmerkinu '%2' er úthlutað á a.m.k. eitt atriði. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
is[1]: Andlitsmerkjunum '%2' er úthlutað á a.m.k. eitt atriði.  Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

en: Remove face tag? | Remove face tags?
is[0]: Fjarlægja andlitsmerki?
is[1]: Fjarlægja valið merki

en: Remove the tag corresponding to this face tag from the images? | Remove the %1 tags corresponding to this face tags from the images?
is[0]: Fjarlægja merkið sem samsvarar þessu andliti af myndunum?
is[1]: Fjarlægja %1 merkin sem samsvara þessum andlitum af myndunum?

en: Assign Rating "%1 Star"
is: Gefa einkunina "%1 stjarna"

en: Assign Pick Label "%1"
is: Úthluta sérmerkingu "%1"

en: Assign Color Label "%1"
is: Úthluta litmerkinu "%1"

en: Assign Tag "%1"
is: Úthluta merkinu "%1"

[ctx: @info]
en: All Tags
is: Öll merki

[ctx: @info]
en: Quick Access List
is: Flýtiaðgangslisti

[ctx: @action]
en: Delete Selected from List
is: Eyða völdu af lista

en: Add to List
is: Bæta við lista

en: Add selected tags to Quick Access List
is: Bæta völdum merkjum við flýtiaðgangslista

en: Delete Tags
is: Eyða merkjum

en: Edit Tag Title
is: Breyta heiti merkis

en: Reset Tag Icon
is: Endurstilla táknmynd merkis

en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

en: Expand Tag Tree
is: Útliða merkjagrein

en: Collapse Tag Tree
is: Fella saman merkjagreinar

en: Remove Tag from Images
is: Fjarlægja merki af myndum

[ctx: @label]
en: Tag Properties
is: Eiginleikar merkis

[ctx: @label: tag properties]
en: &Title:
is: &Titill:

[ctx: @info]
en: Enter tag name here
is: Settu inn nafn á merkið

[ctx: @label: tag properties]
en: &Icon:
is: Táknm&ynd:

[ctx: @action]
en: Reset
is: Frumstilla

[ctx: @label: tag properties]
en: &Shortcut:
is: &Flýtilykill:

[ctx: @label]
en: Note
is: Athugasemd

[ctx: @label]
en: This shortcut can be used to assign or unassign tag to items.
is: Þennan flýtilykil má nota til að úthluta eða taka merki af atriðum.

[ctx: @action]
en: Save
is: Vista

[ctx: @action]
en: Discard
is: Henda

[ctx: @info]
en: Previous tags were changed. Save changes?
is: Fyrri merkjum var breytt. Viltu vista breytingar?

[ctx: @title:window]
en: Tags Manager
is: Merkjastjórnun

[ctx: %2 is a comma separated list of tags to be deleted.]
en: Tag %2 has one or more subtags. Deleting it will also delete the subtags. Do you want to continue? | Tags %2 have one or more subtags. Deleting them will also delete the subtags. Do you want to continue?
is[0]: Merkið %2 hefur eitt undirmerki. Að eyða merki eyðir líka undirmerkjum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?
is[1]: Merkin %2 hafa eitt eða fleiri undirmerki. Að eyða þeim eyðir líka undirmerkjunum. Ertu viss um að þú viljir halda áfram?

[ctx: %2 is a comma separated list of tags to be deleted.]
en: Tag %2 is assigned to one or more items. Do you want to delete it? | Tags %2 are assigned to one or more items. Do you want to delete them?
is[0]: Merkinu %2 hefur verið úthlutað á eitt eða fleiri atriði. Ertu viss um að þú viljir eyða því?
is[1]: Merkjunum %2 hefur verið úthlutað á eitt eða fleiri atriði. Ertu viss um að þú viljir eyða þeim?

[ctx: %2 is a comma separated list of tags to be deleted.]
en: Delete tag %2? | Delete tags %2?
is[0]: Eyða merki %2?
is[1]: Eyða merkjum %2?

[ctx: @title:window]
en: Delete tag | Delete tags
is[0]: Eyða merki
is[1]: Eyða merkjum

en: <qt>digiKam will clean up tag metadata before setting tags from database.<br/> You may <b>lose tags</b> if you did not read tags before (by calling Read Tags from Image).<br/> Do you want to continue?</qt>
is: <qt>digiKam mun hreinsa út merki í lýsigögnum áður en merki eru sett aftur inn úr gagnagrunni.<br/> Þú gætir <b>tapað merkjum</b> ef þú lætur ekki áður lesa inn merki í myndum (með því að nota 'Lesa merki úr myndum').<br/> Viltu halda áfram?</qt>

en: This operation can take long time depending on collection size.
    Do you want to continue?
is: Að framkvæma þessa aðgerð getur tekið langan tíma ef safnið er stórt. Viltu halda áfram?

en: This operation will wipe all tags from database only.
    To apply changes to files, you must choose write metadata to file later.
    Do you want to continue?
is: Þessi aðgerð mun hreinsa öll merki aðeins úr gagnagrunni.
    Til að breytingarnar virki á skrárnar sjálfar þarf að velja að skrifa lýsigögn í skrár.
    Viltu halda áfram?

en: Do you really want to remove the selected tag from all images? | Do you really want to remove the selected tags from all images?
is[0]: Viltu fjarlægja valda merkið af öllum myndum?
is[1]: Viltu fjarlægja völdu merkin af öllum myndum?

[ctx: @action: button]
en: Organize
is: Skipuleggja

[ctx: @action: button]
en: Sync &Export
is: S&amstilling útflutnings

en: Create Tag from Address Book
is: Gera merki úr vistfangaskrá

en: Mark Unassigned Tags
is: Merkja óúthlutuð merki

en: Add new tag to current tag. Current tag is last clicked tag.
is: Bæta nýju merki við núverandi merki. Það er merkið sem síðast var smellt á.

en: Delete selected items. Also work with multiple items, but will not delete the root tag.
is: Eyða völdum atriðum. Virkar einnig með fjölvali, en mun ekki eyða grunnmerkinu.

en: Edit title from selected tag.
is: Breyta heiti á völdu merki.

en: Reset icon to selected tags. Works with multiple selection.
is: Endurstilla táknmynd á völdum merkjum. Virkar með fjölvali.

en: Mark all tags that are not assigned to images.
is: Merkja öll merki sem ekki er úthlutað á neinar myndir. Notist með varúð.

en: Invert selection. Only visible items will be selected
is: Umhverfa vali. Aðeins sýnileg merki verða valin

en: Selected items will be expanded
is: Valin atriði verða útliðuð

en: Expand tag tree completely
is: Útliða merkjagreinar alveg

en: Collapse tag tree completely
is: Fella alveg saman merkjagreinar

en: Delete selected tag(s) from images. Works with multiple selection.
is: Eyða merkjum af myndum. Virkar með fjölvali.

en: Write Tags from Database to Image
is: Skrifa merki úr gagnagrunni yfir í mynd

en: Read Tags from Image
is: Les merki úr mynd

en: Wipe all tags from Database only
is: Hreinsa öll merki aðeins úr gagnagrunni

en: Write Tags Metadata to Image.
is: Skrifa lýsigögn merkja í mynd.

en: Read tags from Images into Database. Existing tags will not be affected
is: Les merki úr myndum yfir í gagnagrunn. Ekki er átt við merki sem þegar eru til staðar.

en: Delete all tags from database only. Will not sync with files. Proceed with caution.
is: Hreinsa öll merki aðeins úr gagnagrunni. Verður ekki samræmt við skrár. Notist með varúð.

[ctx: @info]
en: Online help about tags management
is: Hjálp á netinu um merkjaumsýslu

en: Toggle Auto
is: Víxla sjálfvirkni

[ctx: no auto toggle]
en: None
is: Ekki

[ctx: toggle child tags]
en: Children
is: Afkvæmi

[ctx: toggle parent tag]
en: Parents
is: Foreldri

[ctx: toggle child and parent tags]
en: Both
is: Bæði

[ctx: @title:window]
en: New Tag
is: Nýtt merki

[ctx: @title:window]
en: Edit Tag
is: Breyta merki

en: Enter tag name here...
is: Settu inn nafn á merkinu...

en: <p>To create new tags, you can use the following rules:</p><p><ul><li>'/' can be used to create a tags hierarchy.<br/>Ex.: <i>"Country/City/Paris"</i></li><li>',' can be used to create more than one tags hierarchy at the same time.<br/>Ex.: <i>"City/Paris, Monument/Notre-Dame"</i></li><li>If a tag hierarchy starts with '/', root tag album is used as parent.</li></ul></p>
is: <p>Til að búa til ný merki er hægt að nota eftirfarandi reglur:</p><p><ul><li>'/' er hægt að nota til að búa til undirflokka.<br/>Dæmi: <i>"Land/Borg/París"</i></li><li>',' er hægt að nota til að búa til fleiri en eina tegund flokkunar í einu.<br/>Dæmi: <i>"Borg/París, Minnismerki/Notre-Dame"</i></li><li>Ef merkjastrengur byrjar á '/', er grunnmerkjaalbúmið notað sem útgangspunktur (foreldri).</li></ul></p>

en: &Icon:
is: Táknm&ynd:

en: &Shortcut:
is: &Flýtilykill:

en: <p><b>Note</b>: this shortcut can be used to assign or unassign tag to items.</p>
is: <p><b>Athugaðu</b>: þennan flýtilykil má nota til að úthluta eða taka merki af hlutum.</p>

en: <b>Create New Tag</b>
is: <b>Búa til nýtt merki</b>

en: <b>Create New Tag in<br/>"%1"</b>
is: <b>Búa til nýtt merki í<br/>"%1"</b>

en: <b>Properties of Tag<br/>"%1"</b>
is: <b>Eiginleikar merkisins<br/>"%1"</b>

[ctx: @title:window]
en: Tag Creation Error
is: Villa við gerð merkis

en: An error occurred during tag creation:
is: Villa kom upp við gerð merkisins:

en: Tag Path
is: Slóð merkis

en: Expand all Tags
is: Fletta út öllum merkjum

en: Collapse all Tags
is: Fella saman öll merki

en: Expand Selected Recursively
is: Útliða valið

en: No Recently Assigned Tags
is: Engin nýleg merki

en: Recently Assigned Tags
is: Nýlega úthlutuð merki

en: Add New Tag...
is: Bæta við nýju merki...

en: More Tags...
is: Fleiri merki...

en: Assign this Tag
is: Úthluta þessu merki

en: Remove this Tag
is: Fjarlægja þetta merki

en: Go to this Tag
is: Fara í þetta merki

en: Enter the Informative Provider Reference here. I.P.R is a name registered with the XMP/NAA, identifying the provider that provides an indicator of the content. The default value for the I.P.R is "XMP" if a standard Reference Code is used.
is: Settu hér inn auðkenni upplýsingaveitanda (Informative Provider Reference). I.P.R er nafn sem skráð er hjá XMP/NAA, og gefur tilvísun á útgefanda efnisins. Sjálfgefið gildi fyrir I.P.R er "XMP" ef staðlaður tílvísanakóði (Reference Code) er notaður.

en: Enter the Subject Reference Number here. Provides a numeric code to indicate the Subject Name plus optional Subject Matter and Subject Detail Names in the language of the service. Subject Reference is a number from the range 01000000 to 17999999 and represent a language independent international reference to a Subject. A Subject is identified by its Reference Number and corresponding Names taken from a standard lists given by XMP/NAA. If a standard reference code is used, these lists are the English language reference versions. This field is limited to 8 digit code.
is: Settu hér inn tilvísunarnúmer á efnisflokk (Subject Reference Number). Þetta er kóðanúmer sem gefur til kynna heiti efnisflokks (Subject Name) auk viðbótarskilgreiningar á umfjöllunarefni og ítarlegri skilgreiningu (Subject Matter og Subject Detail Name) á tungumáli þjónustunnar. Tilvísunarnúmer efnisflokks er tala á bilinu 01000000 til 17999999 og stendur fyrir alþjóðlega flokkun á efni, óháð tungumálum. Hvert efni er auðkennt með tilvísunarnúmeri og eru samsvarandi heiti á viðkomandi tungumáli (ef til eru) tekin úr listum sem gefnir eru út af XMP/NAA. Ef staðlaður tilvísanakóði er notaður, þá eru nöfnin úr þessum listum höfð á ensku. Þessi reitur er takmarkaður við 8 stafa tölu.

en: Enter the Subject Name here. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti efnisflokks (Subject Name). Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

en: Enter the Subject Matter Name here. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti umfjöllunarefnis (Subject Matter Name). Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

en: Enter the Subject Detail Name here. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
is: Settu hér inn heiti ítarlegs umfjöllunarefnis (Subject Detail Name). Enska er notuð ef þú hefur valið að nota staðlaðan XMP/NAA tilvísanakóða.

[ctx: @info]
en: Here you can see the metadata template list managed by digiKam.
is: Hér geturðu séð lista yfir þau forsnið fyrir lýsigögn sem notuð eru af digiKam.

[ctx: @title: template properties]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: template properties]
en: Authors
is: Höfundar

en: Author Names:
is: Nafn höfundar:

en: Enter the names of the photograph's creators. Use semi-colons as separator here.
is: Settu inn nöfn þeirra sem gerðu myndina. Notaðu semi-kommur til að aðgreina nöfn.

en: <p>This field should contain the names of the persons who created the photograph. If it is not appropriate to add the name of the photographer (for example, if the identity of the photographer needs to be protected) the name of a company or organization can also be used. Once saved, this field should not be changed by anyone.</p><p>To enter more than one name, use <b>semi-colons as separators</b>.</p><p>With IPTC, this field is limited to 32 characters.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda nafnið þitt, eða þess sem tók myndina. Ef ekki er við hæfi að setja hér nafn ljósmyndarans (t.d. ef vernda þarf persónu hans) þá má nota nafn fyrirtækis eða samtaka. Eftir vistun ætti enginn að eiga neitt við þennan reit.</p><p>Til að setja inn fleiri en eitt nafn, notaðu <b>semi-kommur sem aðgreini</b>.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 32 stafi.</p>

en: Authors' Positions:
is: Starfsheiti höfundar:

en: Enter the job titles of the authors here.
is: Settu hér inn starfsheiti ljósmyndarans.

en: <p>This field should contain the job titles of the authors. Examples might include titles such as: Staff Photographer, Freelance Photographer, or Independent Commercial Photographer. Since this is a qualifier for the Author field, the Author field must also be filled out.</p><p>With IPTC, this field is limited to 32 characters.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda starfsheiti ljósmyndarans. Sem dæmi mætti taka: Sjálfstætt starfandi ljósmyndari, Staff Photographer, eða Independent Commercial Photographer. Þar sem þessi reitur er viðbót við reitinn með nafni höfundar, þá verður sá reitur að vera útfylltur líka.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 32 stafi.</p>

en: Enter the photograph credit here.
is: Settu hér inn þakkir (credit) sem aðrir fá fyrir vinnu að gerð ljósmyndar.

en: <p>(synonymous to Provider): Use the Provider field to identify who is providing the photograph. This does not necessarily have to be the author. If a photographer is working for a news agency such as Reuters or the Associated Press, these organizations could be listed here as they are "providing" the image for use by others. If the image is a stock photograph, then the group (agency) involved in supplying the image should be listed here.</p><p>With IPTC, this field is limited to 32 characters.</p>
is: <p>(samsvarar líka útgefanda, e: Provider): Notaðu 'Þakkir fá' reitinn til að tilgreina þá sem útvega myndina (gera kleift að henni sé dreift). Þetta þarf ekki endilega að vera höfundurinn. Ef ljósmyndari vinnur fyrir stofu eins og mbl.is, Reuters eða Associated Press,myndu þessar stofur vera að "útvega" myndina til notkunar fyrir aðra. Ef um myndabanka er að ræða, þá ætti nafn hans eða viðkomandi hóps að vera tilgreint hér.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 32 stafi.</p>

en: Enter the copyright notice to identify the current owner(s) of the copyright here.
is: Settu hér inn höfundarréttarlýsingu til að tilgreina núverandi eiganda höfundarréttar.

en: <p>The Copyright Notice should contain any necessary copyright notice for claiming the intellectual property, and should identify the current owner(s) of the copyright for the photograph. Usually, this would be the photographer, but if the image was done by an employee or as work-for-hire, then the agency or company should be listed. Use the form appropriate to your country. USA: &copy; {date of first publication} name of copyright owner, as in "&copy;2005 John Doe." Note, the word "copyright" or the abbreviation "copr" may be used in place of the &copy; symbol. In some foreign countries only the copyright symbol is recognized and the abbreviation does not work. Furthermore the copyright symbol must be a full circle with a "c" inside; using something like (c) where the parentheses form a partial circle is not sufficient. For additional protection worldwide, use of the phrase, "all rights reserved" following the notice above is encouraged. 
    In Europe you would use: Copyright {Year} {Copyright owner}, all rights reserved. 
    In Japan, for maximum protection, the following three items should appear in the copyright field of the IPTC Core: (a) the word, Copyright; (b) year of the first publication; and (c) name of the author. You may also wish to include the phrase "all rights reserved".</p><p>With XMP, you can include more than one copyright string using different languages.</p><p>With IPTC, this field is limited to 128 characters.</p>
is: <p>Höfundarréttarlýsingin ætti að innihalda allar nauðsynlegar upplýsingar til að krefjast eignarréttinda á hugverki, og ætti að tiltaka alla eigendur höfundarréttar á ljósmynd. Venjulega er hér um að ræða ljósmyndarann, en stundum eru verk unnin í verktöku eða af starfsmanni, og er þá fréttastofa eða fyrirtæki tilgreint. Notaðu það form sem viðurkennt er í þínu landi. USA: &copy; {dagsetning fyrstu birtingar} nafn höfundarréttareiganda, eins og í "&copy;2005 John Doe." Athugið að orðið "copyright" eða styttingin "copr" gætu verið notuð í stað &copy; táknsins. Í sumum löndum er höfundarréttartáknið einungis viðurkennt en ekki styttingin. Að auki þarf höfundarréttartáknið að vera heill hringur með "c" innan í, eitthvað eins og (c) þar sem svigar umlykja "c" er ekki tekið gilt . Til að auka rétt sinn varðandi höfundarrétt, er hvatt til notkunar setningarinnar, "all rights reserved". 
    Í Evrópu myndirðu nota: Copyright {Ár} {nafn höfundarréttareiganda}, all rights reserved. 
    Í Japan, fyrir mestu vernd, ættu eftirtalin þrjú atriði að vera tilgreind í höfundarréttarreit IPTC kjarnans: (a) orðið, Copyright; (b) ártal fyrstu birtingar; og (c) nafn höfundar. Þú gætir viljað hafa líka með frasann "all rights reserved."</p><p>Með XMP er hægt að setja inn fleiri en eina höfundarréttartilkynningu, á nokkrum mismunandi tungumálum.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 128 stafi.</p>

en: Enter the list of instructions on how a resource can be legally used here.
is: Settu hér inn leiðbeiningar um með hvaða löglegum hætti efnið geti verið notað.

en: <p>The Right Usage Terms field should be used to list instructions on how a resource can be legally used.</p><p>With XMP, you can include more than one right usage terms string using different languages.</p><p>This field does not exist with IPTC.</p>
is: <p>Reiturinn um notkunarréttindi (Right Usage Terms) ætti að innihalda leiðbeiningar um með hvaða löglegum hætti efnið geti verið notað.</p><p>Með XMP merkingum er hægt að hafa fleiri en einn slíkan reit, á fleiri en einu tungumáli.</p><p>Þessi reitur er ekki til í IPTC staðlinum.</p>

[ctx: @label: template properties]
en: Source:
is: Uppruni:

en: Enter the original owner of the photograph here.
is: Settu hér inn upplýsingar um upprunalegan eiganda ljósmyndar.

en: <p>The Source field should be used to identify the original owner or copyright holder of the photograph. The value of this field should never be changed after the information is entered following the image's creation. While not yet enforced by the custom panels, you should consider this to be a "write-once" field. The source could be an individual, an agency, or a member of an agency. To aid in later searches, it is suggested to separate any slashes "/" with a blank space. Use the form "photographer / agency" rather than "photographer/agency." Source may also be different from Creator and from the names listed in the Copyright Notice.</p><p>With IPTC, this field is limited to 32 characters.</p>
is: <p>Reiturinn 'Uppruni' ætti að vera notaður til að tilgreina upprunalegan eiganda eða höfund ljósmyndar. Reitnum ætti ekki að breyta eftir að upplýsingar hafa verið settar þar inn. Þó svo að ekki sé ennþá farið að forrita reitinn sem slíkan, þá má líta á hann sem "write-once". Með uppruna er átt við einstakling, efnisveitu eða starfsmann fréttastofu. Til að auðvelda leit á seinni stigum, er stungið upp á því að aðskilja skástrik "/" með bilume. notið formið "ljósmyndari / fréttastofa" frekar en "ljósmyndari/fréttastofa." Uppruni getur verið annar en tilgreindur höfundur eða nöfn í höfundarréttarlýsingu.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 32 stafi.</p>

en: Instructions:
is: Leiðbeiningar:

en: Enter the editorial notice here.
is: Settu hér inn ritstjórnarlegan texta.

en: <p>The Instructions field should be used to list editorial instructions concerning the use of photograph.</p><p>With IPTC, this field is limited to 256 characters.</p>
is: <p>Reiturinn með leiðbeiningunum ætti að innihalda fyrirmæli ritstjórna um hvernig eigi að nota ljósmynd.</p><p>Í IPTC staðlinum er þessi reitur takmarkaður við 256 stafi.</p>

en: Rights
is: Réttindi

en: Enter the city of contents here.
is: Settu hér inn nafn borgar eða staðar.

en: <p>This field should contain the name of the city where the photograph was taken.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda nafn borgar eða staðar þar sem myndin var tekin.</p>

en: Enter the city sublocation of contents here.
is: Settu hér inn nákvæmari staðsetningu.

en: <p>This field should contain the sublocation of the city where the photograph was taken.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda nákvæmari staðsetningu innan borgar eða staðar þar sem myndin var tekin.</p>

en: Enter the province or state of contents here.
is: Settu hér inn hérað eða fylki þar sem myndin var tekin.

en: <p>This field should contain the province or state where the photograph was taken.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda nafn héraðs eða fylkis þar sem myndin var tekin.</p>

en: <p>Select here the country where the photograph was taken.</p>
is: <p>Veldu hér landið þar sem myndin var tekin.</p>

en: Enter the city name of the lead author here.
is: Settu hér inn nafn borgar eða staðar þar sem aðalhöfundur myndar býr.

en: <p>This field should contain the city name where the lead author lives.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda heiti borgar eða staðar þar sem aðalhöfundur myndar býr.</p>

en: Enter the country name of the lead author here.
is: Settu hér inn heiti landsins þar sem aðalhöfundur myndar býr.

en: <p>This field should contain the country name where the lead author lives.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda heiti landsins þar sem aðalhöfundur myndar býr.</p>

[ctx: @label: template properties]
en: Address:
is: Heimilisfang:

en: Enter the address of the lead author here.
is: Settu hér inn heimilisfangið þar sem aðalhöfundur myndar býr.

en: <p>This field should contain the address where the lead author lives.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda heimilisfangið þar sem aðalhöfundur myndar býr.</p>

en: Postal Code:
is: Póstnúmer:

en: Enter the postal code of the lead author here.
is: Settu hér inn póstnúmerið þar sem aðalhöfundur myndar býr.

en: <p>This field should contain the postal code where the lead author lives.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda póstnúmerið þar sem aðalhöfundur myndar býr.</p>

en: Province:
is: Hérað:

en: Enter the province of the lead author here.
is: Settu hér inn heiti héraðs eða fylkis þar sem aðalhöfundur myndar býr.

en: <p>This field should contain the province where the lead author lives.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda heiti héraðs eða fylkis þar sem aðalhöfundur myndar býr.</p>

[ctx: @label: template properties]
en: Email:
is: Netfang:

en: Enter the email of the lead author here.
is: Settu hér inn tölvupóstfang aðalhöfundar myndarinnar.

en: <p>This field should contain the email of the lead author.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að tölvupóstfang aðalhöfundar myndarinnar.</p>

en: Enter the phone number of the lead author here.
is: Settu hér inn símanúmer aðalhöfundar myndarinnar.

en: <p>This field should contain the phone number of the lead author.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda símanúmer aðalhöfundar myndarinnar.</p>

en: Enter the web site URL of the lead author here.
is: Settu hér inn slóð á vefsvæði aðalhöfundar myndarinnar.

en: <p>This field should contain the web site URL of the lead author.</p>
is: <p>Þessi reitur ætti að innihalda slóð á vefsvæði aðalhöfundar myndarinnar.</p>

en: Subjects
is: Viðfangsefni

en: Template:
is: Forsnið:

en: Open metadata template editor
is: Opna sniðskráaritil fyrir lýsigögn

en: <p>Select here the action to perform using the metadata template.</p><p><b>To remove</b>: delete already-assigned template.</p><p><b>Do not change</b>: Do not touch template information.</p><p>All other values are template titles managed by digiKam. Selecting one will assign information as well.</p>
is: <p>Veldu hér þá aðgerð sem á að framkvæma út frá lýsigagnasniðmátinu.</p><p><b>Að fjarlægja</b>: eyða þegar úthlutuðu sniðmáti.</p><p><b>Ekki breyta</b>: Ekki snerta sniðmátsupplýsingarnar.</p><p>Öll önnur gildi eru sniðmátstitlar sem stýrt er af digiKam. Að velja einn slíkan úthlutar einnig upplýsingum.</p>

en: To remove
is: Fjarlægja

en: Do not change
is: Ekki breyta

en: Names:
is: Nöfn:

en: Usages:
is: Notkun:

en: No or invalid size specified
is: Engin eða ógild stærð gefin upp

en: Thumbnail is null
is: Ógild smámynd

en: File does not exist or is not a file
is: Skrá er ekki til eða er ekki venjuleg skrá

en: Cannot create thumbnail for %1
is: Get ekki búið til smámynd fyrir %1

[ctx: @title:window]
en: Failed to Initialize Thumbnails Database
is: Mistókst að ræsa gagnagrunn smámynda

en: Error message: %1
is: Villukóði: %1

[ctx: @title:window]
en: Determine Time Difference With Clock Photo
is: Ákvarða tímamismun miðað við klukku á mynd

en: Load different photo
is: Hlaða inn annarri mynd

en: If you have a photo in your set with a clock or another external time source on it, you can load it here and set the indicator to the (date and) time displayed. The difference of your internal camera clock will be determined from this setting.
is: Ef þú hefur tekið mynd í syrfunni þar sem klukka eða annar tímagjafi kemur fyrir, er hægt að hlaða myndinni inn hér og setja tímamælinn á þann tíma (og dagsetningu). Þannig verður hægt að ákvarða misræmi í innri klukku myndavélarinnar frá rauntíma þegar myndin var tekin.

en: <font color="red"><b>Could not load<br/>image %1.</b></font>
is: <font color="red"><b>Gat ekki hlaðið inn<br>myndinni %1.</b></font>

en: The clock date and time:
is: Dagsetning og tími klukkunnar:

en: Select Image to Extract Clock Photo
is: Veldu ljósmynd sem inniheldur mynd af klukku

en: %1 timestamp
is: %1 tímamerki

en: File name timestamp
is: Tímamerki á skráarheiti

en: File last modified
is: Skránni breytt síðast

en: EXIF: created
is: EXIF: búið til

en: EXIF: original
is: EXIF: upprunalegt

en: EXIF: digitized
is: EXIF: skannað

en: IPTC: created
is: IPTC: búið til

en: XMP: created
is: XMP: búið til

en: EXIF: created (fuzzy)
is: EXIF: búið til (loðið)

en: EXIF: original (fuzzy)
is: EXIF: upprunalegt (loðið)

en: EXIF: digitized (fuzzy)
is: EXIF: skannað (loðið)

en: Reset to current date
is: Frumstilla á núverandi dagsetningu

[ctx: copy timestamp as well]
en: Copy value
is: Afrita gildi

[ctx: add a fixed timestamp to date]
en: Add
is: Bæta við

[ctx: subtract a fixed timestamp to date]
en: Subtract
is: Draga frá

[ctx: interval time stamp to the next image]
en: Interval
is: Millibil

[ctx: time adjust offset, days value label]
en: days
is: dagar

en: Determine difference from clock photo
is: Ákvarða tímamismun miðað við klukku á mynd

en: Either click or drag'n drop a photo on the button to choose a clock photo
is: Annað hvort skaltu smella eða draga-sleppa mynd á hnappinn til að velja mynd með klukku

en: Update only existing timestamps
is: Uppfæra aðeins fyrirliggjandi tímamerki

en: EXIF: Thumbnail
is: EXIF: Smámynd

en: XMP: Video
is: XMP: myndskeið

en: Timestamp Adjustments
is: Breytingar á tímamerki

[ctx: Effect: No Effect]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Effect: KenBurnsZoomIn]
en: Ken Burns - Camera Zoom In
is: Ken Burns - Renna myndavél að

[ctx: Effect: KenBurnsZoomOut]
en: Ken Burns - Camera Zoom Out
is: Ken Burns - Renna myndavél frá

[ctx: Effect: KenBurnsPanLR]
en: Ken Burns - Camera Pan Left to Right
is: Ken Burns - Hliðra myndavél frá vinstri til hægri

[ctx: Effect: KenBurnsPanRL]
en: Ken Burns - Camera Pan Right to Left
is: Ken Burns - Hliðra myndavél frá hægri til vinstri

[ctx: Effect: KenBurnsPanTB]
en: Ken Burns - Camera Pan Top to Bottom
is: Ken Burns - Hliðra myndavél að ofan og niður

[ctx: Effect: KenBurnsPanBT]
en: Ken Burns - Camera Pan Bottom to Top
is: Ken Burns - Hliðra myndavél að neðan og upp

[ctx: Effect: Random Effect]
en: Random
is: Slembið

[ctx: Transition: No Transition]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Transition: Chess Board]
en: Chess Board
is: Skákborð

[ctx: Transition: Melt Down]
en: Melt Down
is: Bráðna niður

[ctx: Transition: Sweep]
en: Sweep
is: Sópað

[ctx: Transition: Mosaic]
en: Mosaic
is: Mósaík

[ctx: Transition: Cubism]
en: Cubism
is: Kúbismi

[ctx: Transition: Growing]
en: Growing
is: Vaxandi

[ctx: Transition: Horizontal Lines]
en: Horizontal Lines
is: Láréttar línur

[ctx: Transition: Vertical Lines]
en: Vertical Lines
is: Lóðréttar línur

[ctx: Transition: Circle Out]
en: Circle Out
is: Hringur út

[ctx: Transition: Multi-Circle Out]
en: Multi-Circle Out
is: Hringir út

[ctx: Transition: Spiral In]
en: Spiral In
is: Spírall inn

[ctx: Transition: Blobs]
en: Blobs
is: Blöðrur

[ctx: Transition: Fade]
en: Fade
is: Dofna

[ctx: Transition: SlideL2R]
en: Slide Left to Right
is: Hliðra vinstri til hægri

[ctx: Transition: SlideR2L]
en: Slide Right to Left
is: Hliðra hægri til vinstri

[ctx: Transition: SlideT2B]
en: Slide Top to Bottom
is: Hliðra ofan og niður

[ctx: Transition: SlideB2T]
en: Slide Bottom to Top
is: Hliðra neðan og upp

[ctx: Transition: PushL2R]
en: Push Left to Right
is: Ýta frá vinstri til hægri

[ctx: Transition: PushR2L]
en: Push Right to Left
is: Ýta frá hægri til vinstri

[ctx: Transition: PushT2B]
en: Push Top to Bottom
is: Ýta að ofan og niður

[ctx: Transition: PushB2T]
en: Push Bottom to Top
is: Ýta að neðan og upp

[ctx: Transition: SwapL2R]
en: Swap Left to Right
is: Víxla frá vinstri til hægri

[ctx: Transition: SwapR2L]
en: Swap Right to Left
is: Víxla frá hægri til vinstri

[ctx: Transition: SwapT2B]
en: Swap Top to Bottom
is: Víxla að ofan og niður

[ctx: Transition: SwapB2T]
en: Swap Bottom to Top
is: Víxla að neðan og upp

[ctx: Transition: BlurIn]
en: Blur In
is: Móða inn

[ctx: Transition: BlurOut]
en: Blur Out
is: Móða út

[ctx: Transition: Random Effect]
en: Random
is: Slembið

en: A complete, cross-platform solution to record, convert and stream audio and video.
is: Fullbúin lausn fyrir flest stýrikerfi, sem gefur kost á að taka upp, umbreyta og streyma hljóð- og myndmerki.

[ctx: Video Standard PAL]
en: PAL - 25 FPS
is: PAL - 25 R/SEK

[ctx: Video Standard NTSC]
en: NTSC - 29.97 FPS
is: NTSC - 29.97 R/SEK

[ctx: Video Codec X264]
en: High Quality H.264 AVC/MPEG-4 AVC
is: Hágæða H.264 AVC/MPEG-4 AVC

[ctx: Video Codec MPEG2]
en: MPEG-2 Video
is: MPEG myndskeið

[ctx: Video Effect NOPLAYER]
en: None
is: Ekkert

[ctx: Video Standard INTERNAL]
en: Internal
is: Innri

[ctx: Video Standard DESKTOP]
en: Default from Desktop
is: Sjálfgefið frá skjáborði

en: Generating frames from %1 Done
is: Útbý ramma frá %1. Lokið

en: Error while creating temporary directory %1!
is: Villa kom upp við að búa til bráðabirgðamöppu %1!

en: Encoding frames...
is: Kóðun ramma...

en: Encoding done.
is: Kóðun er lokið.

en: Error while encoding frames!
is: Villa við kóðun ramma!

[ctx: @option:check]
en: Show image file name
is: Birta heiti myndskráar

[ctx: @info]
en: Show the image file name at the bottom of the screen.
is: Birta skráarheiti myndar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show image creation date
is: Birta upprunadagsetningu myndar

[ctx: @info]
en: Show the image creation time/date at the bottom of the screen.
is: Birta upprunalegan tíma/dagsetningu myndar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show camera aperture and focal length
is: Birta ljósop og brennivídd myndavélar

[ctx: @info]
en: Show the camera aperture and focal length at the bottom of the screen.
is: Birta ljósop og brennivídd myndavélar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show camera exposure and sensitivity
is: Birta lýsingartíma og ljósnæmni myndavélar

[ctx: @info]
en: Show the camera exposure and sensitivity at the bottom of the screen.
is: Birta lýsingartíma og ljósnæmni myndavélar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show camera make and model
is: Birta tegund og gerð myndavélar

[ctx: @info]
en: Show the camera make and model at the bottom of the screen.
is: Birta tegund og gerð myndavélar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show camera lens model
is: Birta gerð myndavélarlinsu

[ctx: @info]
en: Show the camera lens model at the bottom of the screen.
is: Birta gerð myndavélarlinsu neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show image caption
is: Birta skýringartexta myndar

[ctx: @info]
en: Show the image caption at the bottom of the screen.
is: Birta skýringartexta myndar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show image title
is: Birta titil myndar

[ctx: @info]
en: Show the image title at the bottom of the screen.
is: Birta titil myndar myndar neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show image caption if it has not title
is: Birta skýringartexta myndar ef hún er ekki með titil

[ctx: @info]
en: Show the image caption at the bottom of the screen if no titles existed.
is: Birta skýringartexta mynda neðst á skjá ef þær eru ekki með titil.

[ctx: @option:check]
en: Show image rating
is: Birta einkunn myndar

[ctx: @info]
en: Show the digiKam image rating at the bottom of the screen.
is: Birta einkunn myndar í digiKam neðst á skjánum.

[ctx: @option:check]
en: Show image tags
is: Birta merki mynda

[ctx: @info]
en: Show the digiKam image tag names at the bottom of the screen.
is: Birta heiti digiKam myndamerkja neðst á skjánum.

[ctx: @option]
en: On Screen Display Font:
is: Letur stjórntexta (OSD):

[ctx: @info]
en: Select here the font used to display text on the screen display .
is: Veldu hér letur fyrir texta sem birtist í stjórntextum á skjánum.

en: An error has occurred while playing: the media is not valid
is: Villa kom upp við að spila: margmiðlunargögnin eru ekki gild

en: An error has occurred while playing: %1
is: Villa kom upp við að spila: %1

[ctx: pause/play video]
en: Pause/Play
is: Bíða/Spila

[ctx: capture video frame]
en: Capture
is: Upptaka

en: An error has occurred with the media player...
is: Villa kom upp með margmiðlunarspilarann...

en: Toggle playing in a loop
is: Víxla endurtekinni spilun af/á

[ctx: @info:tooltip]
en: Reset to default value
is: Frumstilla í sjálfgefin gildi

[ctx: @title:window]
en: Navigate to %1
is: Fara í %1

[ctx: @title: binary properties]
en: Binary
is: Tvíundaskrá

[ctx: @title: binary properties]
en: Version
is: Útgáfunúmer

en: Binary not found.
is: Tvíundarskrá fannst ekki.

en: Minimal version number required for this binary is %1
is: Lágmarks útgáfunúmer sem krafist er fyrir þessa tvíundarskrá er %1

en: Find
is: Finna

en:  or <a href="%1">download</a>
is:  eða <a href="%1">sækja</a>

en: <qt><p><font color="red"><b>Warning:</b> Some necessary binaries have not been found on your system. If you have these binaries installed, please click the 'Find' button to locate them on your system, otherwise please download and install them to proceed.</font></p></qt>
is: <qt><p><font color="red"><b>Aðvörun:</b> Eitthvað af nauðsynlegum tvíundarskrám (forritum) fundust ekki á kerfinu. Ef þær eru þegar uppsettar, smelltu á 'Finna' hnappinn lil að leita á kerfinu; annars ættirðu að ná í þær á netinu og setja þær upp til að geta haldið áfram.</font></p></qt>

en: A development version has been detect. There is no guarantee on the behavior of this binary.
is: Það fannst þróunarútgáfa. Engin trygging er fyrir réttri hegðun slíkra tvíundarskráa.

en: Change
is: Breyta

en: The binary file found does not appear to be working as intended.
is: Tvíundakerfisskráin sem fannst virðist ekki vera að virka sem skyldi.

en: Browse...
is: Velja...

en: If Target File Exists:
is: Ef úttaksskrá er þegar til:

en: Store as a different name
is: Geyma undir öðru heiti

en: Overwrite automatically
is: Skrifa yfir sjálfkrafa

en: Skip automatically
is: Sleppa henni sjálfkrafa

en: No options available
is: Engir valmöguleikar tiltækir

[ctx: @title: font properties]
en: Here you can choose the font to be used.
is: Hér velur þú letrið sem á að nota.

[ctx: @title: font properties]
en: Requested Font
is: Umbeðið letur

[ctx: @title: font properties]
en: Font
is: Letur

[ctx: @info: font properties]
en: Enable this checkbox to change the font family settings.
is: Virkjaðu þetta til að breyta stillingum leturhóps.

[ctx: @info: font properties]
en: Change font family?
is: Breyta leturhóp?

[ctx: @label: font properties]
en: Font:
is: Letur:

[ctx: @title: font properties]
en: Font style
is: Leturstíll

[ctx: @info: font properties]
en: Enable this checkbox to change the font style settings.
is: Merktu hér við til að breyta leturstíl.

[ctx: @info: font properties]
en: Change font style?
is: Breyta leturstíl?

[ctx: @label: font properties]
en: Font style:
is: Leturstíll:

[ctx: @title: font properties]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @info: font properties]
en: Enable this checkbox to change the font size settings.
is: Merktu hér við til að breyta leturstærð.

[ctx: @info: font properties]
en: Change font size?
is: Breyta leturstærð?

[ctx: @label:listbox Font size]
en: Size:
is: Stærð:

[ctx: @info: font properties]
en: Here you can choose the font family to be used.
is: Hér getur þú valið hvaða leturhóp á að nota.

[ctx: @info: font properties]
en: Here you can choose the font style to be used.
is: Hér getur þú valið hvaða leturstíl á að nota.

[ctx: @item: font style]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @item: font style]
en: Italic
is: Skáletrað

[ctx: @item: font style]
en: Oblique
is: Hallandi

[ctx: @item: font style]
en: Bold
is: Feitletrað

[ctx: @item: font style]
en: Bold Italic
is: Feit- og skáletrað

[ctx: @item: font size]
en: Relative
is: Hlutfallsleg

[ctx: @info: font properties]
en: Font size "fixed" or "relative" to environment
is: Leturstærð "föst" eða "háð" umhverfi

[ctx: @info: font properties]
en: Here you can switch between fixed font size and font size to be calculated dynamically and adjusted to changing environment (e.g. widget dimensions, paper size).
is: Hér getur þú valið á milli þess að hafa fasta leturstærð eða breytilega eftir umhverfi (stærð hnappa, pappírsstærð).

[ctx: @info: font properties]
en: Here you can choose the font size to be used.
is: Hér getur þú valið leturstærðina sem á að nota.

[ctx: @info: font properties]
en: The Quick Brown Fox Jumps Over The Lazy Dog
is: Öllum dýrunum í skóginum þætti bezt að vera vinir

[ctx: @info: font properties]
en: This sample text illustrates the current settings. You may edit it to test special characters.
is: Þetta sýnishorn sýnir núverandi stillingar.  Þú getur breytt því til að prófa ákveðna stafi.

[ctx: @info: font style]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @info: font style]
en: Italic
is: Skáletrað

[ctx: @info: font style]
en: Oblique
is: Hallandi

en: System Font
is: Kerfisletur

en: Custom Font
is: Sérsnið letur

en: Choose...
is: Velja...

en: Loading...
is: Hleð inn...

en: Embedded JPEG Preview
is: Sýna ígrædda JPEG forskoðun

en: Half Size Raw Preview
is: Hálf stærð í RAW-forskoðun

en: Reduced Size Preview
is: Minnkuð stærð í forskoðun

en: Failed to load image
is: Get ekki opnað myndina

en: Pan the image to a region
is: Hliðra mynd að svæði

en: Show available versions in a list
is: Sýna tiltækar útgáfur í lista

en: Show available versions as a tree
is: Sýna tiltækar útgáfur í greinum

en: Show available versions and the applied filters in a combined list
is: Sýna tiltækar útgáfur og úthlutaðar síur í samsettum lista

en: Uncalibrated color space
is: Ókvörðuð litrýmd

en: No profile available...
is: Ekkert snið í boði...

en: Perceptual
is: Skynjanlegt

en: Relative Colorimetric
is: Afstæð litmæling

en: Absolute Colorimetric
is: Algild litmæling

en: Saturation
is: Litmettun

en: <ul><li><p><b>Perceptual intent</b> causes the full gamut of the image to be compressed or expanded to fill the gamut of the destination device, so that gray balance is preserved but colorimetric accuracy may not be preserved.</p><p>In other words, if certain colors in an image fall outside of the range of colors that the output device can render, the image intent will cause all the colors in the image to be adjusted so that the every color in the image falls within the range that can be rendered and so that the relationship between colors is preserved as much as possible.</p><p>This intent is most suitable for display of photographs and images, and is the default intent.</p></li><li><p><b>Absolute Colorimetric intent</b> causes any colors that fall outside the range that the output device can render to be adjusted to the closest color that can be rendered, while all other colors are left unchanged.</p><p>This intent preserves the white point and is most suitable for spot colors (Pantone, TruMatch, logo colors, ....)</p></li><li><p><b>Relative Colorimetric intent</b> is defined such that any colors that fall outside the range that the output device can render are adjusted to the closest color that can be rendered, while all other colors are left unchanged. Proof intent does not preserve the white point.</p></li><li><p><b>Saturation intent</b> preserves the saturation of colors in the image at the possible expense of hue and lightness.</p><p>Implementation of this intent remains somewhat problematic, and the ICC is still working on methods to achieve the desired effects.</p><p>This intent is most suitable for business graphics such as charts, where it is more important that the colors be vivid and contrast well with each other rather than a specific color.</p></li></ul>
is: <ul><li><p><b>Sjónrænt markmið</b> veldur því að öllu litasviði myndarinnar er þjappað eða teygt til að fylla upp í litasvið móttökutækisins, á þann hátt að grátónajafnvægi sé haldið en aftur á móti getur nákvæmni litmælingar verið eitthvað áfátt.</p><p>Með öðrum orðum, ef einhverjir litir í mynd falla fyrir utan litasviðið sem móttökutækið getur myndgert, þá mun sjónrænt markmið valda því að allir litirnir í myndinni verði aðlagaðir innan þess sviðs sem hægt er að myndgera þó þannig að afstaða litanna innbyrðis haldist sem best.</p><p>Þetta myndgerðarmarkmið hentar best fyrir sýningu mynda af skjá, og er hér sjálfgefið.</p></li><li><p><b>Algilt litmælingamarkmið</b> veldur því að allir litir utan litasviðs móttökutækisins verða nálgaðir næsta lit sem tækið getur myndgert, á meðan allir aðrir litir eru óbreyttir.</p><p>Þetta varðveitir hvítgildi og hentar best fyrir SPOT heilliti (Pantone, TruMatch, teikningar og lógó, ...).</p></li><li><p><b>Hlutfallslegt litmælingamarkmið</b> er skilgreint þannig að allir litir utan litasviðs móttökutækisins verða nálgaðir næsta lit sem viðkomandi tæki getur myndgert, á meðan allir aðrir litir eru óbreyttir. Þetta myndgerðarmarkmið varðveitir ekki hvítgildi.</p></li><li><p><b>Mettunar myndgerðarmarkmið</b> varðveitir mettun lita í myndum - hugsanlega á kostnað litarrafts og ljósleika.</p><p>Notkun þessarar aðferðar hefur verið nokkuð vandamálagjörn, og er ICC hópurinn enn að vinna að betri aðferð til að ná þessu markmiði.</p><p>Þetta á að henta vel fyrir viðskiptagögn eins og súlurit o.þ.h., þar sem mikilvægara er að litir séu skarpir og lifandi heldur en að þeir séu nákvæmir og í samræmi við frumrit.</p></li></ul>

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile product name
is: Nafn ICC litasniðs

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile product description
is: Lýsing á ICC litasniði

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @info: icc profile properties]
en: Additional ICC profile information
is: Viðbótarupplýsingar um ICC litasnið

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Manufacturer
is: Framleiðandi

[ctx: @info: icc profile properties]
en: Raw information about the ICC profile manufacturer
is: Hráar upplýsingar um framleiðanda ICC litasniðs

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Model
is: Tegund

[ctx: @info: icc profile properties]
en: Raw information about the ICC profile model
is: Hráar upplýsingar um tegund ICC litasniðs

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Copyright
is: Höfundarréttur

[ctx: @info: icc profile properties]
en: Raw information about the ICC profile copyright
is: Hráar upplýsingar um höfundarrétt á ICC litasniði

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Profile ID
is: Auðkenni sniðs

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile ID number
is: Auðkennisnúmer ICC litasniðs

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Color Space
is: Litrýmd

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The color space used by the ICC profile
is: Litrýmd (color space) notuð í ICC litasniði

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Connection Space
is: Tengirýmd

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The connection space used by the ICC profile
is: Tengirýmd (connection space) notuð í ICC litasniði

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Device Class
is: Tækjaflokkur

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile device class
is: Flokkur tækja sem ICC litasnið á við

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Rendering Intent
is: Myndgerðarmarkmið

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile rendering intent
is: Tegund myndgerðar sem ICC litasnið á við

[ctx: @item: icc profile properties]
en: Profile Version
is: Útgáfa litasniðs

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC version used to record the profile
is: Útgáfa ICC sem notuð var til að skrá litasnið

[ctx: @item: icc profile properties]
en: CMM Flags
is: CMM Flögg

[ctx: @info: icc profile properties]
en: The ICC profile color management flags
is: Flögg notuð af ICC litasniðsstýringu

[ctx: @info: icc profile properties]
en: This area contains a CIE or chromaticity diagram.
    A CIE diagram is a representation of all the colors
    that a person with normal vision can see. This is represented
    by the colored sail-shaped area. In addition you will see a
    triangle that is superimposed on the diagram outlined in white.
    This triangle represents the outer boundaries of the color space
    of the device that is characterized by the inspected profile.
    This is called the device gamut.
    In addition there are black dots and yellow lines on the diagram.
    Each black dot represents one of the measurement points that were
    used to create this profile. The yellow line represents the
    amount that each point is corrected by the profile, and the
    direction of this correction.
is: Þetta svæði sýnir CIE eða krómatískt litakort.
    Slíkt litakort er tilraun til framsetningar á öllum þeim litum
    sem venjuleg manneskja getur séð. Útkoman í þessu tilviki er
    litskrúðugt segl-lagað svæði. Að auki sést hvítur þríhyrningur
    ofan á litakortinu; hann táknar ytri mörk þeirrar litrýmdar sem
    viðkomandi tæki getur sýnt og sem er þar með gefið til kynna 
    í viðkomandi litasniði. Þetta er kallað "gamut" tækis eða litasvið.
    Þessu til viðbótar sjást svartir punktar og gular línur á fletinum.
    Svörtu punktarnir eru þeir mælingarpunktar sem notaðir voru til
    að reikna litasniðið. Gulu línurnar gefa til kynna þegar
    mælipunktarnir hafa verið leiðréttir með útreikningi,
    bæði hve mikið og í hvaða átt.

[ctx: @title: icc profile properties]
en: ICC Color Profile Information
is: ICC litasniðs upplýsingar

[ctx: @info: icc profile color space]
en: GRAY
is: Grár

[ctx: @info: icc profile color space]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @info: icc profile class]
en: Input device
is: Inntakstæki

[ctx: @info: icc profile class]
en: Display device
is: Skoðunartæki

[ctx: @info: icc profile class]
en: Output device
is: Úttakstæki

[ctx: @info: icc profile class]
en: Color space
is: Litrýmd

[ctx: @info: icc profile class]
en: Link device
is: Tengt tæki

[ctx: @info: icc profile class]
en: Abstract
is: Útdráttur

[ctx: @info: icc profile class]
en: Named color
is: Nefndur litur

[ctx: @info: icc profile class]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @info: icc profile redering]
en: Perceptual
is: Skynjanlegt

[ctx: @info: icc profile redering]
en: Relative Colorimetric
is: Afstæð litmæling

[ctx: @info: icc profile redering]
en: Saturation
is: Litmettun

[ctx: @info: icc profile redering]
en: Absolute Colorimetric
is: Algild litmæling

[ctx: @info: icc profile redering]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title: file open dialog]
en: ICC color profile File to Save
is: ICC litasniðsskrá til að vista

[ctx: @info: file open filters]
en: ICC Files (*.icc; *.icm)
is: ICC skrár (*.icc; *.icm)

en: 1 Image | %1 Images
is[0]: 1 mynd
is[1]: %1 myndir

[ctx: @info: item overlay]
en: Applying operation to
    the selected picture | Applying operation to 
    "%1" selected pictures
is[0]: Beiti aðgerð á
    völdu myndina
is[1]: Beiti aðgerð á
    "%1" valdar myndir

[ctx: date of last image modification]
en: Mod.: %1
is: Breytt: %1

[ctx: unknown image resolution]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: Drag to reposition
is: Haltu inni til að endurstaðsetja

en: Show Thumbbar
is: Sýna smámyndastiku

[ctx: This is the slogan formatted string displayed in splashscreen. Please translate using short words else the slogan can be truncated.]
en: <qt><font color="white"><b>Professional</b> Photo <b>Management</b> with the Power of <b>Open Source</b></font><font color="gray"><br/><i>%1</i></font></qt>
is: <qt><font color="white"><b>Meðhöndlaðu ljósmyndir</b> eins og <b>atvinnumaður</b> með öflugum <b>opnum</b> hugbúnaði</font><font color="gray"><br/><i>%1</i></font></qt>

en: Professional Photo Management with the Power of Open Source
is: Meðhöndlaðu ljósmyndir eins og atvinnumaður, með öflugum opnum hugbúnaði

en: A KDE Family Project
is: Verkefni frá KDE-fjölskyldunni

en: (c) 2001-2024, digiKam developers team
is: (c) 2002-2024, digiKam þróunarteymið

en: Coordinator, Developer, and Mentoring
is: Stjórnandi verkefnisins, forritari og leiðbeinandi

en: Developer and Mentoring
is: Forritari og leiðbeinandi

en: Mentoring, Port web-service tools to OAuth, factoring web service tools, and port faces recognition engine to OpenCV neural network
is: Leiðbeinandi, yfirfærði vefþjónustur í OAuth, endurhannaði verkfæri fyrir vefþjónustur, og yfirfærði andlitakennslavél yfir í OpenCV-tauganetkerfi

en: Advanced Searches Tool Improvements
is: Endurbætur á ítarlegri leit

en: Releases Manager
is: Útgáfustjóri

en: Port to Qt6,
is: Aðlögun að Qt6;

en: Rewrite Image Quality Sorter algorithms and Photo Focus Information Extraction, Aesthetic Detection to classify images using deep learning model,Slideshow and Presentation tools improvement
is: Endurskrifuð reiknirit myndgæðaröðunar og brennivíddarupplýsinga, greining með hjálp vélanámslíkana hvort myndir hafi fagurfræðilegt gildi, bæting á skyggnusýningum og kynningum

en: MJPEGStream plugin, OCR text Converter plugin, auto-tags assignment engine
is: MJPEGStream-viðbót, OCR-textaumbreytingarviðbót, viðbót fyrir sjálfvirka úthlutun merkja

en: Clustering support and improvement for Face Engine, Port Slideshow tool to plugins interface
is: Klasastuðningur og endurbætur á andlitskennslakerfi, yfirfærsla skyggnusýningarverkfæris í viðmót fyrir viðbætur

en: Face management workflow improvements
is: Endurbætur á vinnuferlum við andlitakennsl

en: UPNP/DLNA export tool, and Healing clone tool for image editor
is: UPnP/DLNA útflutningstól og viðgerðar-klónunarverkfæri fyrir myndvinnsluforrit

en: Tags Manager
is: Merkjastjórnun

en: New OneDrive, Pinterrest, and Box export tools
is: Ný útflutningsverkfæri fyrir OneDrive, Pinterrest og Box

en: Face-engine improvements and manual icon-view sort
is: Endurbætur á andliaskönnunarkerfi og handvirk röðun í táknmyndasýn

en: Model/View Port of Image Editor Canvas
is: Yfirfærsla á Módel/Skoðun fyrir bakgrunn myndvinnsluforrits

en: Image Quality Sorter
is: Myndgæðaröðun

en: Face Detection
is: Andlitaskönnun

en: Non-destructive image editing
is: Afturkræfar breytingar myndvinnslu

en: Reverse Geo-Coding
is: Viðsnúin hnattstaðsetningarkóðun

en: Face Recognition
is: Andlitakennsl

en: Multi-core Support in Batch Queue Manager and Mentoring
is: Marg-kjarna-stuðningur í magnvinnslustjóra og leiðbeinandi

en: UPnP / DLNA Export tool and Mentoring
is: UPnP / DLNA útflutningstól og leiðbeinandi

en: Model/View port of Import Tool and Mentoring
is: Yfirfærsla á Módel/Skoðun fyrir innflutningstól og leiðbeinandi

en: Video Metadata Support and Mentoring
is: Stuðningur við lýsigögn myndskeiða og leiðbeinandi

en: Panorama Tool and Mentoring
is: Panorama forritari og leiðbeinandi

en: XML based GUI port of tools
is: Yfirfærsla XML-viðmóts fyrir verkfæri

en: Auto Noise Reduction
is: Sjálfvirk truflanasía

en: Windows Port and Release Manager
is: Windows yfirfærsla og útgáfustjóri

en: Developer and Windows port
is: Aðalforritari og Windows samræming

en: LCMS2 library port
is: Yfirfærsla LCMS2 aðgerðasafns

en: Color Management
is: Litastýring

en: MySQL interface
is: MySQL viðmót

en: Design, icons, logo, banner, mockup, beta tester
is: Útlit, táknmyndir, merki, borði, uppköst, tilraunadýr

en: Bug reports and patches
is: Villuleit og bætingar

en: Webmaster
is: Vefstjóri

en: Handbook writer, alpha tester, webmaster
is: Handbókarhöfundur, prófari, vefstjóri

en: Beta tester
is: Forprófun

en: Feedback and patches. Handbook writer
is: Svörun (notenda) og plástrar. Handbókarskrif

en: digiKam website banner and application icons
is: digiKam vefborði og táknmyndir forrits

en: Various usability fixes and general application polishing
is: Bæting notkunar og almenn fínisering forrits

en: digiKam website, Feedback
is: digiKam vefsvæði, svörun

en: Bug reports, feedback and icons
is: Villuleit, svörun og táknmyndir

en: Developer (2001-2005)
is: Forritari (2002-2005)

en: Developer (2004-2005)
is: Forritari (2004-2005)

en: Developer (2004)
is: Forritari (2004)

en: Configure Notifications
is: Stilla tilkynningar

[ctx: general keyboard shortcuts]
en: General
is: Almennt

en: Components Information
is: Upplýsingar um um einingar

en: Supported RAW Cameras
is: Studdar RAW myndavélar

en: List of Detected Hardware
is: Listi yfir vélbúnað sem fannst

en: Donate...
is: Styrkja verkefnið...

en: Recipes Book...
is: Uppskriftabók...

en: Contribute...
is: Taka þátt...

en: Check for New Version...
is: Athuga með nýja útgáfu...

en: Database Statistics
is: Tölfræði gagnagrunns

en: Toggle Left Side-bar
is: Víxla vinstra hliðarspjaldi af/á

en: Toggle Right Side-bar
is: Víxla hægra hliðarspjaldi af/á

en: Previous Left Side-bar Tab
is: Fyrri flipi vinstra hliðarspjalds

en: Next Left Side-bar Tab
is: Næsti flipi vinstra hliðarspjalds

en: Previous Right Side-bar Tab
is: Fyrri flipi hægra hliðarspjalds

en: Next Right Side-bar Tab
is: Næsti flipi hægra hliðarspjalds

en: Show Statusbar
is: Sýna stöðuslá

en: Size: %1
is: Stærð: %1

en: Full-screen Options
is: Valkostir skjáfylli

en: H&ide toolbars
is: F&ela tækjaslár

en: Hide all toolbars when window switch in full-screen mode.
is: Fela allar tækjaslár þegar gluggi skiptir í skjáfylliham.

en: Hide &thumbbar
is: Fela smámyndas&tiku

en: Hide thumbbar view when window switch in full-screen mode.
is: Fela smámyndastikuna þegar gluggar skipta í skjáfylliham.

en: Hide &sidebars
is: Fela hliðar&spjöld

en: Hide all side-bars when window switch in full-screen mode.
is: Fela öll hliðarspjöld þegar gluggi skiptir í skjáfylliham.

en: Hide st&atusbar
is: Fel&a stöðustiku

en: Hide statusbar when window switch in full-screen mode.
is: Fela stöðustikuna þegar gluggi skiptir í skjáfylliham.

[ctx: default theme name]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: EXIF viewer
is: EXIF skoðari

en: Makernotes viewer
is: Makernote skoðari

en: IPTC viewer
is: IPTC skoðari

en: XMP viewer
is: XMP skoðari

en: ExifTool viewer
is: ExifTool-skoðari

[ctx: @title: metadata properties]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title: metadata properties]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @action: metadata selector]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @action: metadata selector]
en: Clear
is: Þurrka út

[ctx: @action: metadata selector]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: ExifTool is a platform-independent command-line application for reading, writing and editing meta information in a wide variety of files.
is: ExifTool er skipanalínuforrit óháð stýrikerfum til að lesa, skrifa og breyta upplýsingum í lýsigögnum í ýmsum gerðum skráa.

[ctx: @info]
en: %1 is an open-source software program for reading, writing, and manipulating multimedia files. It is platform independent available as a command-line application. ExifTool is commonly incorporated into different types of digital workflows and supports many types of metadata including Exif, IPTC, XMP, JFIF, GeoTIFF, ICC Profile, Photoshop IRB, as well as the manufacturer-specific metadata formats of many digital cameras.
    
    Here you can configure location where ExifTool binary is located. Application will try to find this binary automatically if they are already installed on your computer.
is: %1 is er forrit til að lesa, skrifa og breyta upplýsingum í lýsigögnum í margmiðlunarskrám. Það er skipanalínuforrit og er gengur á mörgum stýrikerfum.  ExifTool er oft þáttur í hin ýmsu vinnuferli þar sem unnið er með stafrænt myndefni, og styður þar við margvíslegar gerðir lýsigagna á borð við EXIF, IPTC, XMP, JFIF, GeoTIFF, ICC-litasnið, Photoshop IRB, auk sértækra lýsigagna frá framleiðendum margra stafrænna myndavéla.
    
    Hér geturðu stillt staðsetninguna þar sem finna má keyrsluskrá ExifTool. Hugbúnaðurinn mun reyna að finna þessa keyrsluskrá sjálfkrafa ef hún hefur þegar verið sett upp á tölvunni þinni.

[ctx: @title: group]
en: Supported File Formats
is: Studd skráasnið

[ctx: @title: column]
en: Extension
is: Viðskeyti

[ctx: @title: column]
en: Read
is: Lesa

[ctx: @title: column]
en: Write
is: Skrifa

[ctx: @title: column]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @info: status]
en: yes
is: já

[ctx: @info: status]
en: no
is: nei

[ctx: @action: button]
en: Open Setup Dialog...
is: Opna uppsetningarglugga...

en: <b>Title: </b><p>%1</p><b>Value: </b><p>%2</p><b>Description: </b><p>%3</p>
is: <b>Titill: </b><p>%1</p><b>Gildi: </b><p>%2</p><b>Lýsing: </b><p>%3</p>

en: AXS File Concatenation Protocol
is: AXS File Concatenation samskiptamáti

en: Audio Interchange File Format
is: Audio Interchange File Format hljóðskrá

en: Monkey's Audio
is: Monkey hljóðskrá

en: JPEG Meta Information Level 0
is: JPEG-lýsigögn stig 0

en: JPEG Meta Information Level 1
is: JPEG-lýsigögn stig 1

en: JPEG Meta Information Level 11
is: JPEG-lýsigögn stig 11

en: JPEG Meta Information Level 12
is: JPEG-lýsigögn stig 12

en: JPEG Meta Information Level 13
is: JPEG-lýsigögn stig 13

en: JPEG Meta Information Level 14
is: JPEG-lýsigögn stig 14

en: JPEG Meta Information Level 15
is: JPEG-lýsigögn stig 15

en: JPEG Meta Information Level 4
is: JPEG-lýsigögn stig 4

en: JPEG Meta Information Level 5
is: JPEG-lýsigögn stig 5

en: JPEG Meta Information Level 6
is: JPEG-lýsigögn stig 6

en: JPEG Meta Information Level 8
is: JPEG-lýsigögn stig 8

en: Audible Audiobook
is: Audible hljóðbók

en: Canon Camera Information
is: Upplýsingar Canon myndavélar

en: Canon Recipe Data Information
is: Upplýsingar Canon uppskriftagagna (Recipe Data)

en: Digital Negative
is: Stafræn negatíva

en: Digital Video
is: Stafræn myndskeið

en: DjVu image
is: DjVu mynd

en: Photoshop Save for Web
is: Photoshop vistað fyrir vef

en: DOS/Windows executable
is: DOS/Windows keyrsluskrá

en: Exchangeable Image File Format metadata
is: Exchangeable Image File Format lýsigögn

en: Free Lossless Audio Codec
is: Frjáls taplaus hljóðkóðun

en: FLIR Thermal Imaging Camera Information
is: FLIR Thermal Imaging Camera upplýsingar

en: File System Information
is: Upplýsingar um skráakerfið

en: Macromedia/Adobe Flash Information
is: Macromedia/Adobe Flash upplýsingar

en: FlashPix Information
is: FlashPix upplýsingar

en: Font Name Tags
is: Merki leturheita

en: FotoWare FotoStation Information
is: FotoWare FotoStation upplýsingar

en: GNU Image Manipulation Program
is: GNU myndvinnsluforritið

en: GoPro Tags
is: GoPro merki

en: H.264 Video Streams Information
is: H.264 myndstreymisupplýsingar

en: International Color Consortium Color Profile
is: International Color Consortium litasnið

en: ID3 And Lyrics3 information
is: ID3 og Lyrics3 upplýsingar

en: ISO 9660 Disk Image
is: ISO 9660 diskmynd

en: iTunes Cover Flow Artwork
is: iTunes Cover Flow myndefni

en: Creo Leaf Capture Information
is: Creo Leaf Capture upplýsingar

en: Lytro Light Field Picture Info
is: Lytro Light Field Picture upplýsingar

en: JVC Canon and Panasonic Camcorders Information
is: JVC Canon og Panasonic Camcorder upplýsingar

en: Musepack Audio Information
is: Musepack hljóðupplýsingar

en: Maker Notes Information
is: Maker Notes upplýsingar

en: Matroska Audio/Video/Subtitle Information
is: Upplýsingar um Matroska hljóð/myndskeið/skjátexta

en: Meta Information
is: Upplýsingar í lýsigögnum

en: Ogg Bitstream Container
is: Ogg Bitstream gagnagámur

en: Ogg Opus Audio
is: Ogg Opus hljóðskrá

en: Apple Picture Information
is: Apple myndupplýsingar

en: Apple Property List
is: Apple Property-listi

en: Paint Shop Pro Information
is: Paint Shop Pro upplýsingar

en: Palm database, Mobipocket electronic books, and Amazon Kindle Information
is: Palm gagnagrunnur, Mobipocket rafbækur og Amazon Kindle upplýsingar

en: Panasonic RAW 2 Information
is: Panasonic RAW 2 upplýsingar

en: Streaming Parrot Drone Video Information
is: Streaming Parrot Drone Video upplýsingar

en: Photo Mechanic Trailer Information
is: Photo Mechanic Trailer upplýsingar

en: Adobe Photoshop Information
is: Adobe Photoshop upplýsingar

en: PostScript Information
is: PostScript upplýsingar

en: PrintIM Information
is: PrintIM upplýsingar

en: Apple QuickTime Movie Information
is: Apple QuickTime Movie upplýsingar

en: FujiFilm RAW Format Information
is: FujiFilm RAW Format upplýsingar

en: Resource Interchange File Format Information
is: Resource Interchange File Format upplýsingar

en: Rich Text Format
is: RTF sniðinn texti

en: Rawzor Image Information
is: Rawzor myndupplýsingar

en: Real Media/Video Information
is: Real Media/Video upplýsingar

en: Redcode RAW Video Information
is: Redcode RAW Video upplýsingar

en: Scalable Vector Graphics
is: SVG-vigurteikningar

en: Sigma/Foveon RAW Information
is: Sigma/Foveon RAW upplýsingar

en: Sony Cameras Information
is: Sony myndavélaupplýsingar

en: Stereo Still Image Information
is: Stereo Still Image upplýsingar

en: BitTorrent Description Information
is: BitTorrent Description upplýsingar

en: Trailer Information
is: Kynningarstikluupplýsingar

en: Virtual Card Information
is: Virtual Card upplýsingar

en: Windows Recorded TV Show Information
is: Windows Recorded TV Show upplýsingar

en: ZIP Archive Information
is: Upplýsingar ZIP-safnskrár

en: Unavailable
is: Ófáanlegt

[ctx: info]
en: Loading in progress
is: Innhleðsla í gangi

[ctx: @info: metadata view]
en: Tags filter options
is: Valkostir merkjasíu

[ctx: @info: metadata view]
en: Apply tags filter over metadata.
is: Setja merkjasíu yfir lýsigögn.

[ctx: @action: metadata view]
en: No filter
is: Engin sía

[ctx: @action: metadata view]
en: Photograph
is: Ljósmynd

[ctx: @action: metadata view]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @action: metadata view]
en: Settings
is: Stillingar

[ctx: @info: metadata view]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @info: metadata view]
en: Run tool over metadata tags.
is: Keyra verkfæri yfir merki í lýsigögnum.

[ctx: @action:inmenu]
en: Save in file
is: Vista í skrá

[ctx: @action:inmenu]
en: Print
is: Prenta

[ctx: @action:inmenu]
en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

[ctx: @info: error message]
en: Cannot load data
    from %1
    with ExifTool.
    
    %2
is: Get ekki hlaðið inn gögnum
    frá %1
    með ExifTool.
    
    %2

[ctx: @info: metadata to text]
en: File name: %1 (%2)
is: Skráarheiti: %1 (%2)

[ctx: @title:window]
en: Save ExifTool Information
is: Vista ExifTool-upplýsingar

en: Standard Exif Tags
is: Staðlaðar EXIF-merkingar

en: No description available
is: Lýsing ekki tiltæk

en: EXIF File to Save
is: IPTC-skrá til að vista

en: EXIF binary Files (*.exif)
is: EXIF tvíundarskrár (*.exif)

en: IPTC Records
is: IPTC Skráningar

en: IPTC File to Save
is: IPTC-skrá til að vista

en: IPTC binary Files (*.iptc)
is: IPTC tvíundarskrár (*.iptc)

en: MakerNote Exif Tags
is: MakerNote EXIF-merkingar

en: Interoperability
is: Samverkun

en: Image Information
is: Myndupplýsingar

en: Photograph Information
is: Upplýsingar um ljósmynd

en: Global Positioning System
is: GPS staðsetning

en: Embedded Thumbnail
is: Innbyggðar smámyndir

en: IIM Envelope
is: IIM umslag

en: IIM Application 2
is: IIM forrit 2

en: Additional Exif Properties
is: Viðbótar EXIF-eiginleikar

en: Camera Raw
is: RAW úr myndavél

en: digiKam schema
is: digiKam skema

en: Exif-specific Properties
is: Sértækir EXIF-eiginleikar

en: IPTC Core
is: IPTC kjarni

en: IPTC Extension schema
is: Skema fyrir IPTC viðbætur

en: PLUS License Data Format Schema
is: PLUS License gagnasniðsskema

en: TIFF Properties
is: Eiginleikar TIFF

en: Basic Schema
is: Grunnskema

en: Basic Job Ticket
is: Grunn-verkbeiðni (Job Ticket)

en: Dynamic Media
is: Breytilegur miðill

en: Media Management
is: Stjórnun miðla

en: Rights Management
is: Aðgangsstýring

en: Paged-Text
is: Texti í minni

en: Metadata Working Group Regions
is: Metadata Working Group svæði

en: Adobe Lightroom Schema
is: Adobe Lightroom skema

en: ACDSee XMP Schema
is: ACDSee XMP-skema

en: Microsoft Photo 1.2 Schema
is: Microsoft Photo 1.2 skema

en: XMP Extended Video schema
is: Skema fyrir ítarleg XMP-myndskeiðamerki

en: Exif 2.3 metadata for XMP
is: Exif 2.3 lýsigögn fyrir XMP

en: Image Magick Attributes
is: ImageMagick eigindi

en: Image Magick Properties
is: Image Magick eiginleikar

[ctx: @info: metadata clipboard]
en: File name: %1 (%2)
is: Skráarheiti: %1 (%2)

en: XMP Schema
is: XMP skema

en: XMP File to Save
is: XMP-skrá til að vista

en: XMP text Files (*.xmp)
is: XMP textaskrár (*.xmp)

[ctx: @info: color label name]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @info: color label selector]
en: Color Label: %1
is: Litmerking: %1

[ctx: @title: color label menu]
en: Color
is: Litur

[ctx: @info: pick label name]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @info: pick lablel selector]
en: Pick Label: %1
is: Sérmerking: %1

[ctx: @title: pick label menu]
en: Pick
is: Sérmerki

en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @info: language edit widget]
en: Remove entry for this language
is: Fjarlægja færslu fyrir þetta tungumál

[ctx: @info: language edit widget]
en: Select item language here.
is: Veldu tungumál atriðis hér.

[ctx: @info]
en: Switch to %1
is: Skipta yfir í %1

[ctx: @title:window]
en: Failed to Translate String with %1 Web-Service
is: Mistókst að þýða streng með %1-vefþjónustunni

[ctx: @info]
en: Error message: %1
is: Villuskilaboð: %1

[ctx: @info: country code]
en: Default Language
is: Sjálfgefið tungumál

[ctx: @info: country code]
en: Afrikaans (South Africa)
is: Afrikaans (Suður Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Amharic (Ethiopia)
is: Amharíska (Eþíópía)

[ctx: @info: country code]
en: North Levantine Arabic (Turkey)
is: Norður-Levantínsk arabíska (Tyrkland)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (UAE)
is: Arabíska (SAF)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Bahrain)
is: Arabíska (Barein)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Algeria)
is: Arabíska (Alsír)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Egypt)
is: Arabíska (Egyptaland)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Iraq)
is: Arabíska (Írak)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Israel)
is: Arabíska (Ísrael)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Jordan)
is: Arabíska (Jórdanía)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Kuwait)
is: Arabíska (Kúveit)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Lebanon)
is: Arabíska (Líbanon)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Libya)
is: Arabíska (Líbýa)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Morocco)
is: Arabíska (Marokkó)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Mauritania)
is: Arabíska (Máritanía)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Palestinian West Bank and Gaza)
is: Arabíska (Palestínski Vesturbakkinn og Gaza)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Oman)
is: Arabíska (Óman)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Qatar)
is: Arabíska (Katar)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Saudi Arabia)
is: Arabíska (Sádí-Arabía)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Sudan)
is: Arabíska (Súdan)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Somalia)
is: Arabíska (Sómalía)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Syria)
is: Arabíska (Sýrland)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Chad)
is: Arabíska (Chad)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Tunisia)
is: Arabíska (Túnis)

[ctx: @info: country code]
en: Arabic (Yemen)
is: Arabíska (Yemen)

[ctx: @info: country code]
en: Assamese (India)
is: Assamíska (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Azerbaijani (Republic of Azerbaijan)
is: Azerska (Lýðveldið Aserbaídsjan)

[ctx: @info: country code]
en: Bashkir (Russia)
is: Bashkir (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Bengali (Bangladesh)
is: Bengalska (Bangladesh)

[ctx: @info: country code]
en: Bengali (India)
is: Bengalska (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Bengali (Singapore)
is: Bengalska (Singapúr)

[ctx: @info: country code]
en: Belarusian (Belarus)
is: Hvít-rússneska (Hvíta-Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Bulgarian (Bulgaria)
is: Búlgarska (Búlgaría)

[ctx: @info: country code]
en: Tibetan (Bhutan)
is: Tíbetska (Bútan)

[ctx: @info: country code]
en: Tibetan (People's Republic of China)
is: Tíbetska (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Breton (France)
is: Bretónska (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Bosnian (Bosnia and Herzegovina)
is: Bosníska (Bosnía og Herzegóvína)

[ctx: @info: country code]
en: Catalan (Andorra)
is: Katalónska (Andorra)

[ctx: @info: country code]
en: Catalan (Spain)
is: Katalónska (Spánn)

[ctx: @info: country code]
en: Catalan (France)
is: Katalónska (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Cebuano (Philippines)
is: Cebuanó (Filippseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Chamorro (Guam)
is: Chamorró (Gvam)

[ctx: @info: country code]
en: Chamorro (Northern Mariana Islands)
is: Chamorró (Norður Maríanaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Corsican (France)
is: Korsíska (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Czech (Czechia)
is: Tékkneska (Tékkland)

[ctx: @info: country code]
en: Welsh (United Kingdom)
is: Velska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: Danish (Denmark)
is: Danska (Danmörk)

[ctx: @info: country code]
en: Danish (Greenland)
is: Danska (Grænland)

[ctx: @info: country code]
en: German (Austria)
is: Þýska (Austurríki)

[ctx: @info: country code]
en: German (Switzerland)
is: Þýska (Sviss)

[ctx: @info: country code]
en: German (Germany)
is: Þýska (Þýskaland)

[ctx: @info: country code]
en: German (Denmark)
is: Þýska (Danmörk)

[ctx: @info: country code]
en: German (Liechtenstein)
is: Þýska (Liechtenstein)

[ctx: @info: country code]
en: German (Luxembourg)
is: Þýska (Luxemborg)

[ctx: @info: country code]
en: Greek (Cyprus)
is: Gríska (Kýpur)

[ctx: @info: country code]
en: Greek (Greece)
is: Gríska (Grikkland)

[ctx: @info: country code]
en: English (Antigua and Barbuda)
is: Enska (Antígva og Barbúda)

[ctx: @info: country code]
en: English (Anguilla)
is: Enska (Angvíla)

[ctx: @info: country code]
en: English (American Samoa)
is: Enska (Bandarísku Samóaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Australia)
is: Enska (Ástralía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Barbados)
is: Enska (Barbados)

[ctx: @info: country code]
en: English (Bermuda)
is: Enska (Bermúda)

[ctx: @info: country code]
en: English (Brunei)
is: Enska (Brúnei)

[ctx: @info: country code]
en: English (Bahamas)
is: Enska (Bahama)

[ctx: @info: country code]
en: English (Botswana)
is: Enska (Botsvana)

[ctx: @info: country code]
en: English (Belize)
is: Enska (Belís)

[ctx: @info: country code]
en: English (Canada)
is: Enska (Kanada)

[ctx: @info: country code]
en: English (Caribbean)
is: Enska (Karabíska)

[ctx: @info: country code]
en: English (Cook Islands)
is: Enska (Cook-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Cameroon)
is: Enska (Kamerún)

[ctx: @info: country code]
en: English (Dominica)
is: Enska (Dóminíka)

[ctx: @info: country code]
en: English (Eritrea)
is: Enska (Erítrea)

[ctx: @info: country code]
en: English (Ethiopia)
is: Enska (Eþíópía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Fiji)
is: Enska (Fidji)

[ctx: @info: country code]
en: English (Falkland Islands)
is: Enska (Falklandseyjar - Malvinas)

[ctx: @info: country code]
en: English (Micronesia)
is: Enska (Míkrónesía)

[ctx: @info: country code]
en: English (United Kingdom)
is: Enska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: English (Grenada)
is: Enska (Grenada)

[ctx: @info: country code]
en: English (Ghana)
is: Enska (Ghana)

[ctx: @info: country code]
en: English (Gibraltar)
is: Enska (Gíbraltar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Gambia)
is: Enska (Gambía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Guam)
is: Enska (Gvam)

[ctx: @info: country code]
en: English (Guyana)
is: Enska (Gvæjana)

[ctx: @info: country code]
en: English (Ireland)
is: Enska (Írland)

[ctx: @info: country code]
en: English (Israel)
is: Enska (Ísrael)

[ctx: @info: country code]
en: English (India)
is: Enska (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: English (British Indian Ocean Territ)
is: Enska (Bresku Indlandshafseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Jamaica)
is: Enska (Jamaíka)

[ctx: @info: country code]
en: English (Kenya)
is: Enska (Kenýa)

[ctx: @info: country code]
en: English (Kiribati)
is: Enska (Kíribatí)

[ctx: @info: country code]
en: English (St. Kitts-Nevis)
is: Enska (St. Kitts og Nevis)

[ctx: @info: country code]
en: English (Cayman Islands)
is: Enska (Keyman-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (St. Lucia)
is: Enska (St. Lúsía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Liberia)
is: Enska (Líbería)

[ctx: @info: country code]
en: English (Lesotho)
is: Enska (Lesotho)

[ctx: @info: country code]
en: English (Northern Mariana Islands)
is: Enska (Norður Maríanaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Montserrat)
is: Enska (Montserrat)

[ctx: @info: country code]
en: English (Malta)
is: Enska (Malta)

[ctx: @info: country code]
en: English (Mauritius)
is: Enska (Máritíus)

[ctx: @info: country code]
en: English (Malawi)
is: Enska (Malaví)

[ctx: @info: country code]
en: English (Malaysia)
is: Enska (Malasía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Namibia)
is: Enska (Namibía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Norfolk Island)
is: Enska (Norfolkeyja)

[ctx: @info: country code]
en: English (Nigeria)
is: Enska (Nígería)

[ctx: @info: country code]
en: English (Nauru)
is: Enska (Nárú)

[ctx: @info: country code]
en: English (Niue)
is: Enska (Niue)

[ctx: @info: country code]
en: English (New Zealand)
is: Enska (Nýja-Sjáland)

[ctx: @info: country code]
en: English (Papua New Guinea)
is: Enska (Papúa Nýja-Gínea)

[ctx: @info: country code]
en: English (Philippines)
is: Enska (Filippseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Pakistan)
is: Enska (Pakistan)

[ctx: @info: country code]
en: English (Pitcairn)
is: Enska (Pitcairn)

[ctx: @info: country code]
en: English (Puerto Rico)
is: Enska (Puertó Ríkó)

[ctx: @info: country code]
en: English (Palau)
is: Enska (Palau)

[ctx: @info: country code]
en: English (Rwanda)
is: Enska (Rúanda)

[ctx: @info: country code]
en: English (Solomon Islands)
is: Enska (Salómonseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Seychelles)
is: Enska (Seychelles-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Singapore)
is: Enska (Singapore)

[ctx: @info: country code]
en: English (St. Helena)
is: Enska (Sankti Helena)

[ctx: @info: country code]
en: English (Sierra Leone)
is: Enska (Síerra Leóne)

[ctx: @info: country code]
en: English (Somalia)
is: Enska (Sómalía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Swaziland)
is: Enska (Svasíland)

[ctx: @info: country code]
en: English (Turks and Caicos Islands)
is: Enska (Turks- og Caicos-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Tokelau)
is: Enska (Tokelau)

[ctx: @info: country code]
en: English (Tonga)
is: Enska (Tonga)

[ctx: @info: country code]
en: English (Trinidad)
is: Enska (Trinidad)

[ctx: @info: country code]
en: English (Uganda)
is: Enska (Úganda)

[ctx: @info: country code]
en: English (United States)
is: Enska (BNA)

[ctx: @info: country code]
en: English (St. Vincent and the Grenadi)
is: Enska (St Vincent og Grenada)

[ctx: @info: country code]
en: English (British Virgin Islands)
is: Enska (Bresku Jómfrúareyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (U.S. Virgin Islands)
is: Enska (Bandarísku Jómfrúareyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (Vanuatu)
is: Enska (Vanuatú)

[ctx: @info: country code]
en: English (Western Samoa)
is: Enska (Vestur-Samóaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: English (South Africa)
is: Enska (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: English (Zambia)
is: Enska (Sambía)

[ctx: @info: country code]
en: English (Zimbabwe)
is: Enska (Simbabve)

[ctx: @info: country code]
en: Esperanto (France)
is: Esperantó (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Argentina)
is: Spænska (Argentína)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Bolivia)
is: Spænska (Bólivía)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Chile)
is: Spænska (Chíle)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Colombia)
is: Spænska (Kólumbía)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Costa Rica)
is: Spænska (Kosta Ríka)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Cuba)
is: Spænska (Kúba)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Dominican Republic)
is: Spænska (Dóminíska lýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Ecuador)
is: Spænska (Ekvador)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Spain)
is: Spænska (Spánn)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Equatorial Guinea)
is: Spænska (Miðbaugs-Gínea)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Guatemala)
is: Spænska (Gvatemala)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Honduras)
is: Spænska (Hondúras)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Mexico)
is: Spænska (Mexíkó)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Nicaragua)
is: Spænska (Níkaragva)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Panama)
is: Spænska (Panama)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Peru)
is: Spænska (Perú)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Puerto Rico)
is: Spænska (Puertó Ríkó)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Paraguay)
is: Spænska (Paragvæ)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (El Salvador)
is: Spænska (El Salvador)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (United States)
is: Spænska (BNA)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Uruguay)
is: Spænska (Urugvæ)

[ctx: @info: country code]
en: Spanish (Venezuela)
is: Spænska (Venesúela)

[ctx: @info: country code]
en: Estonian (Estonia)
is: Eistneska (Eistland)

[ctx: @info: country code]
en: Basque (Basque Country)
is: Baskneska (Baskahéruðin)

[ctx: @info: country code]
en: Persian (Iran)
is: Persneska (Íran)

[ctx: @info: country code]
en: Finnish (Finland)
is: Finnska (Finnland)

[ctx: @info: country code]
en: Filipino (Philippines)
is: Filippínska (Filippseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Fijian (Fiji)
is: Fidjíeyska (Fidji-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Faeroese (Faero Islands)
is: Færeyska (Færeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: French (Andorra)
is: Franska (Andorra)

[ctx: @info: country code]
en: French (Belgium)
is: Franska (Belgía)

[ctx: @info: country code]
en: French (Burkina Faso)
is: Franska (Burkina Faso)

[ctx: @info: country code]
en: French (Burundi)
is: Franska (Búrúndí)

[ctx: @info: country code]
en: French (Benin)
is: Franska (Benín)

[ctx: @info: country code]
en: French (Canada)
is: Franska (Kanada)

[ctx: @info: country code]
en: French (Democratic Republic of Congo)
is: Franska (alþýðulýðveldið Kongó)

[ctx: @info: country code]
en: French (Central African Republic)
is: Franska (Mið-Afríkulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: French (Congo)
is: Franska (Kongó)

[ctx: @info: country code]
en: French (Switzerland)
is: Franska (Sviss)

[ctx: @info: country code]
en: French (Cote d'Ivoire)
is: Franska (Fílabeinsströndin)

[ctx: @info: country code]
en: French (Cameroon)
is: Franska (Kamerún)

[ctx: @info: country code]
en: French (Djibouti)
is: Franska (Djíbútí)

[ctx: @info: country code]
en: French (France)
is: Franska (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: French (Gabon)
is: Franska (Gabon)

[ctx: @info: country code]
en: French (United Kingdom)
is: Franska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: French (French Guiana)
is: Franska (Franska Gvæjana)

[ctx: @info: country code]
en: French (Guinea)
is: Franska (Gínea)

[ctx: @info: country code]
en: French (Guadeloupe)
is: Franska (Gvadelúpeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: French (Haiti)
is: Franska (Haití)

[ctx: @info: country code]
en: French (Italy)
is: Franska (Ítalía)

[ctx: @info: country code]
en: French (Comoros Islands)
is: Franska (Kómoreyjar)

[ctx: @info: country code]
en: French (Lebanon)
is: Franska (Líbanon)

[ctx: @info: country code]
en: French (Luxembourg)
is: Franska (Luxemborg)

[ctx: @info: country code]
en: French (Monaco)
is: Franska (Mónakó)

[ctx: @info: country code]
en: French (Madagascar)
is: Franska (Madagaskar)

[ctx: @info: country code]
en: French (Mali)
is: Franska (Malí)

[ctx: @info: country code]
en: French (Martinique)
is: Franska (Martiník)

[ctx: @info: country code]
en: French (New Caledonia)
is: Franska (Nýja Kaledónía)

[ctx: @info: country code]
en: French (French Polynesia)
is: Franska (Franska Pólýnesía)

[ctx: @info: country code]
en: French (St. Pierre and Miquelon)
is: Franska (Sankti Pierre og Miquelon)

[ctx: @info: country code]
en: French (Reunion)
is: Franska (Réunion)

[ctx: @info: country code]
en: French (Rwanda)
is: Franska (Rúanda)

[ctx: @info: country code]
en: French (Seychelles)
is: Franska (Seychelles-eyjar)

[ctx: @info: country code]
en: French (Chad)
is: Franska (Tsjad)

[ctx: @info: country code]
en: French (Togo)
is: Franska (Tógó)

[ctx: @info: country code]
en: French (Vanuatu)
is: Franska (Vanuatú)

[ctx: @info: country code]
en: French (Wallis and Futuna)
is: Franska (Wallis og Futuna)

[ctx: @info: country code]
en: French (Mayotte)
is: Franska (Mayotte)

[ctx: @info: country code]
en: Frisian (Netherlands)
is: Frísneska (Holland)

[ctx: @info: country code]
en: Irish (United Kingdom)
is: Írska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: Irish (Ireland)
is: Írska (Írland)

[ctx: @info: country code]
en: Gaelic (United Kingdom)
is: Gelíska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: Galician (Galicia)
is: Galísíska (Galisía)

[ctx: @info: country code]
en: Gujarati (India)
is: Gujarati (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Manx (United Kingdom)
is: Manska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: Hawaiian (US state of Hawaii)
is: Havaíska (Havaí-fylki BNA)

[ctx: @info: country code]
en: Modern Hebrew (Israel)
is: Nútíma-hebreska (Ísrael)

[ctx: @info: country code]
en: Hindi (India)
is: Hindí (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Croatian (Bosnia and Herzegovina, Latin)
is: Króatíska (Bosnía og Hersegóvína, Latnesk)

[ctx: @info: country code]
en: Croatian (Croatia)
is: Króatíska (Króatía)

[ctx: @info: country code]
en: Haitian Creole (France)
is: Haítískt kreólamál (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Hungarian (Hungary)
is: Ungverska (Ungverjaland)

[ctx: @info: country code]
en: Hungarian (Slovenia)
is: Ungverska (Slóvenía)

[ctx: @info: country code]
en: Armenian (Armenia)
is: Armenska (Armenía)

[ctx: @info: country code]
en: Indonesian (Bahasa Indonesia)
is: Indónesíska (Bahasa Indónesía)

[ctx: @info: country code]
en: Igbo (Nigeria)
is: Igbó (Nígería)

[ctx: @info: country code]
en: Sichuan Yi (People's Republic of China)
is: Sichuan Yi (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Icelandic (Iceland)
is: Íslenska (ísland)

[ctx: @info: country code]
en: Italian (Switzerland)
is: Ítalska (Sviss)

[ctx: @info: country code]
en: Italian (Croatia)
is: Ítalska (Króatía)

[ctx: @info: country code]
en: Italian (Italy)
is: Ítalska (Ítalía)

[ctx: @info: country code]
en: Italian (Slovenia)
is: Slóvenska (Slóvenía)

[ctx: @info: country code]
en: Italian (San Marino)
is: Ítalska (San Marínó)

[ctx: @info: country code]
en: Hebrew (Israel)
is: Hebreska (Ísrael)

[ctx: @info: country code]
en: Japanese (Japan)
is: Japanska (Japan)

[ctx: @info: country code]
en: Modern Javanese (Indonesia)
is: Nútíma-javanska (Indónesía)

[ctx: @info: country code]
en: Javanese (Indonesia)
is: Javanska (Indónesía)

[ctx: @info: country code]
en: Georgian (Georgia)
is: Georgíska (Georgía)

[ctx: @info: country code]
en: Kazakh (Kazakhstan)
is: Kazakíska (Kazakhstan)

[ctx: @info: country code]
en: Greenlandic (Greenland)
is: Grænlenska (Grænland)

[ctx: @info: country code]
en: Khmer (Cambodia)
is: Khmeríska (Kambódía)

[ctx: @info: country code]
en: Kannada (India)
is: Kannada (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Korean (South Korea)
is: Kóreska (Suður-Kórea)

[ctx: @info: country code]
en: Korean (North Korea)
is: Kóreska (Norður-Kórea)

[ctx: @info: country code]
en: Kyrgyz (Kyrgyzstan)
is: Kyrgyz (Kirgístan)

[ctx: @info: country code]
en: Cornish (United Kingdom)
is: Korníska (Bretland)

[ctx: @info: country code]
en: Kurdish (Iran)
is: Kúrdíska (Íran)

[ctx: @info: country code]
en: Latin (Italy)
is: Latína (Ítalía)

[ctx: @info: country code]
en: Luxembourgish (Luxembourg)
is: Lúxemborgíska (Luxemborg)

[ctx: @info: country code]
en: Lingala (Democratic Republic of Congo)
is: Lingala (alþýðulýðveldið Kongó)

[ctx: @info: country code]
en: Lingala (Congo)
is: Lingala (Kongó)

[ctx: @info: country code]
en: Lithuanian (Lithuania)
is: Litháenska (Litháen)

[ctx: @info: country code]
en: Latvian (Latvia)
is: Lettneska (Lettland)

[ctx: @info: country code]
en: Malagasy (Madagascar)
is: Malagasíska (Madagaskar)

[ctx: @info: country code]
en: Meadow Mari (Russia)
is: Engja-Mari (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Maori (New Zealand)
is: Maorí (Nýja-Sjáland)

[ctx: @info: country code]
en: Macedonian (Macedonia)
is: Makedónska (Makedónía)

[ctx: @info: country code]
en: Malayalam (India)
is: Malayalam (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Mongolian (People's Republic of China)
is: Mongólska (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Mongolian (Mongolia)
is: Mongólska (Mongólía)

[ctx: @info: country code]
en: Marathi (India)
is: Marathi (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Hill Mari (Russia)
is: Hæða-Mari (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Malay (Brunei Darussalam)
is: Malaíska (Brunei Darussalam)

[ctx: @info: country code]
en: Malay (Malaysia)
is: Malaíska (Malasía)

[ctx: @info: country code]
en: Malay (Singapore)
is: Malaíska (Singapore)

[ctx: @info: country code]
en: Maltese (Malta)
is: Maltneska (Malta)

[ctx: @info: country code]
en: Burmese (Myanmar)
is: Búrmíska (Mjanmar)

[ctx: @info: country code]
en: Norwegian Bokmål (Norway)
is: Norskt bókmál (Noregur)

[ctx: @info: country code]
en: Nepali (Nepal)
is: Nepalska (Nepal)

[ctx: @info: country code]
en: Dutch (Netherlands Antilles)
is: Hollenska (Hollensku Antillaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Dutch (Aruba)
is: Hollenska (Arúba)

[ctx: @info: country code]
en: Dutch (Belgium)
is: Hollenska (Belgía)

[ctx: @info: country code]
en: Dutch (Netherlands)
is: Hollenska (Holland)

[ctx: @info: country code]
en: Dutch (Suriname)
is: Hollenska (Súrínam)

[ctx: @info: country code]
en: Norwegian (Norway)
is: Norska (Noregur)

[ctx: @info: country code]
en: Norwegian Nynorsk (Norway)
is: Nýnorska (Noregur)

[ctx: @info: country code]
en: Sesotho sa Leboa (South Africa)
is: Sesotho sa Leboa (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Chewa (Zambia)
is: Chewa (Sambía)

[ctx: @info: country code]
en: Occitan (France)
is: Oksítanska (Frakkland)

[ctx: @info: country code]
en: Oriya (India)
is: Oriya (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Punjabi (India)
is: Punjabi (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Papiamento (Aruba-Dutch Caribbean)
is: Papiamento (Arúba-Hollenska Karíbahafs)

[ctx: @info: country code]
en: Polish (Poland)
is: Pólska (Pólland)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Angola)
is: Portúgalska (Angóla)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Brazil)
is: Portúgalska (Brasilía)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Cape Verde Islands)
is: Portúgalska (Grænhöfðaeyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Guinea-Bissau)
is: Portúgalska (Gínea-Bissá)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Mozambique)
is: Portúgalska (Mósambík)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (Portugal)
is: Portúgalska (Portúgal)

[ctx: @info: country code]
en: Portuguese (São Tomé e Principe)
is: Portúgalska (São Tomé e Principe)

[ctx: @info: country code]
en: Otomi Querétaro (Mexico)
is: Otomi Querétaro (Mexíkó)

[ctx: @info: country code]
en: Romansh (Switzerland)
is: Rómanska (Sviss)

[ctx: @info: country code]
en: Romanian (Romania)
is: Rúmenska (Rúmenía)

[ctx: @info: country code]
en: Russian (Russia)
is: Rússnenska (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Kinyarwanda (Rwanda)
is: Kinyarwanda (Rúanda)

[ctx: @info: country code]
en: Sanskrit (India)
is: Sanskrít (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Sindhi (India)
is: Sindí (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Sindhi (Pakistan)
is: Sindí (Pakistan)

[ctx: @info: country code]
en: Sami (Northern, Finland)
is: Samíska (Norður, Finnland)

[ctx: @info: country code]
en: Sami (Northern, Norway)
is: Samíska (Norður, Noregur)

[ctx: @info: country code]
en: Sami (Northern, Sweden)
is: Samíska (Norður, Svíþjóð)

[ctx: @info: country code]
en: Sinhala (Sri Lanka)
is: Sinhalíska (Sri Lanka)

[ctx: @info: country code]
en: Slovak (Slovakia)
is: Slóvakíska (Slóvakía)

[ctx: @info: country code]
en: Slovenian (Slovenia)
is: Slóvenska (Slóvenía)

[ctx: @info: country code]
en: Samoan (Samoa)
is: Samóíska (Samóa)

[ctx: @info: country code]
en: Shona (Zimbabwe)
is: Shona (Simbabve)

[ctx: @info: country code]
en: Somali  (Somalia)
is: Sómalska (Sómalía)

[ctx: @info: country code]
en: Albanian (Albania)
is: Albanska (Albanía)

[ctx: @info: country code]
en: Serbian (Bosnia-Herzegovina)
is: Serbneska (Bosnía-Hersegóvína)

[ctx: @info: country code]
en: Serbian (Serbia)
is: Serbneska (Serbía)

[ctx: @info: country code]
en: Serbian (Serbia and Montenegro)
is: Serbneska (Serbía og Svartfjallaland)

[ctx: @info: country code]
en: Serbian (Yugoslavia)
is: Serbneska (Júgóslavía)

[ctx: @info: country code]
en: Swati (Swaziland)
is: Svatí (Svasíland)

[ctx: @info: country code]
en: Swati (South Africa)
is: Svatí (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Sotho (Lesotho)
is: Sothó (Lesotho)

[ctx: @info: country code]
en: Sundanese (Indonesia)
is: Sundaneska (Indónesía)

[ctx: @info: country code]
en: Swedish (Finland)
is: Sænska (Finnland)

[ctx: @info: country code]
en: Swedish (Sweden)
is: Sænska (Svíþjóð)

[ctx: @info: country code]
en: Swahili (Kenya)
is: Svahílí (Kenya)

[ctx: @info: country code]
en: Swahili (Tanzania)
is: Swahili (Tansanía)

[ctx: @info: country code]
en: Tamil (India)
is: Tamílska (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Tamil (Singapore)
is: Tamílska (Singapúr)

[ctx: @info: country code]
en: Telugu (India)
is: Telugu (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Tajik (Tajikistan)
is: Tadsikíska (Tadsíkistan)

[ctx: @info: country code]
en: Thai (Thailand)
is: Tælenska (Tæland)

[ctx: @info: country code]
en: Turkmen (Turkmenistan)
is: Túrkmeníska (Túrkmenistan)

[ctx: @info: country code]
en: Klingon (US state)
is: Klingónska (fylki í BNA)

[ctx: @info: country code]
en: Tagalog (Philippines)
is: Tagalog (Filippseyjar)

[ctx: @info: country code]
en: Setswana Tswana (Botswana)
is: Setswana Tswana (Botsvana)

[ctx: @info: country code]
en: Setswana Tswana (South Africa)
is: Setswana Tswana (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Tongan (Tonga)
is: Tongóska (Tonga)

[ctx: @info: country code]
en: Turkish (Bulgaria)
is: Tyrkneska (Búlgaría)

[ctx: @info: country code]
en: Turkish (Cyprus)
is: Tyrkneska (Kýpur)

[ctx: @info: country code]
en: Turkish (Turkey)
is: Tyrkneska (Tyrkland)

[ctx: @info: country code]
en: Tatar (Russia)
is: Tatar (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Tahitian (French Polynesia)
is: Tahítíska (Franska Pólýnesía)

[ctx: @info: country code]
en: Udmurt (Russia)
is: Udmurt (Rússland)

[ctx: @info: country code]
en: Uighur (People's Republic of China)
is: Úighúrska (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Ukrainian (Ukraine)
is: Úkraínska (Úkraína)

[ctx: @info: country code]
en: Urdu (India)
is: Urdu (Indland)

[ctx: @info: country code]
en: Uzbek (Uzbekistan)
is: Úsbekíska (Úsbekistan)

[ctx: @info: country code]
en: Vietnamese (Vietnam)
is: Víetnamska (Víetnam)

[ctx: @info: country code]
en: IsiXhosa Xhosa (South Africa)
is: isiXhosa Xhosa (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Yiddish (Germany)
is: Jiddíska (Þýskaland)

[ctx: @info: country code]
en: Yoruba (Nigeria)
is: Yoruba (Nígería)

[ctx: @info: country code]
en: Yucatec Maya (Mexico)
is: Yucatec Maya (Mexíkó)

[ctx: @info: country code]
en: Chinese (People's Republic of China)
is: Kínverska (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Chinese (Hong Kong SAR, People's Republic of China)
is: Kínverska (Hong Kong SAR, Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: Chinese (Macao SAR)
is: Kínverska (Macao SAR)

[ctx: @info: country code]
en: Chinese (Singapore)
is: Kínverska (Singapore)

[ctx: @info: country code]
en: Chinese (Taiwan)
is: Kínverska (Taívan)

[ctx: @info: country code]
en: Simplified Chinese (People's Republic of China)
is: Einfölduð kínverska (Kínverska alþýðulýðveldið)

[ctx: @info: country code]
en: isiZulu Zulu (South Africa)
is: isiZulu Zulu (Suður-Afríka)

[ctx: @info: country code]
en: Afghanistan
is: Afganistan

[ctx: @info: country code]
en: Albania
is: Albanía

[ctx: @info: country code]
en: Algeria
is: Algería

[ctx: @info: country code]
en: American Samoa
is: Bandarísku Samóaeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Angola
is: Angóla

[ctx: @info: country code]
en: Antarctica
is: Suðurskautslandið

[ctx: @info: country code]
en: Antigua and Barbuda
is: Antígva og Barbúda

[ctx: @info: country code]
en: Argentina
is: Argentína

[ctx: @info: country code]
en: Armenia
is: Armenía

[ctx: @info: country code]
en: Aruba
is: Arúba

[ctx: @info: country code]
en: Australia
is: Ástralía

[ctx: @info: country code]
en: Austria
is: Austurríki

[ctx: @info: country code]
en: Azerbaijan
is: Aserbaídsjan

[ctx: @info: country code]
en: Bahamas
is: Bahamaeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Bahrain
is: Barein

[ctx: @info: country code]
en: Bangladesh
is: Bangladess

[ctx: @info: country code]
en: Belarus
is: Hvíta-Rússland

[ctx: @info: country code]
en: Belgium
is: Belgía

[ctx: @info: country code]
en: Belize
is: Belís

[ctx: @info: country code]
en: Benin
is: Benín

[ctx: @info: country code]
en: Bermuda
is: Bermúda

[ctx: @info: country code]
en: Bhutan
is: Bútan

[ctx: @info: country code]
en: Bolivia
is: Bólivía

[ctx: @info: country code]
en: Bosnia and Herzegovina
is: Bosnía og Herzegónía

[ctx: @info: country code]
en: Botswana
is: Botsvana

[ctx: @info: country code]
en: Bouvet Island
is: Bouvet eyja

[ctx: @info: country code]
en: Brazil
is: Brasilía

[ctx: @info: country code]
en: British Indian Ocean Territory
is: Bresku Indlandshafseyjar

[ctx: @info: country code]
en: British Virgin Islands
is: Bresku Jómfrúreyjar

[ctx: @info: country code]
en: Brunei Darussalam
is: Brúnei Darussalam

[ctx: @info: country code]
en: Bulgaria
is: Búlgaría

[ctx: @info: country code]
en: Burkina Faso
is: Búrkína Fasó

[ctx: @info: country code]
en: Burundi
is: Búrúndí

[ctx: @info: country code]
en: Cambodia
is: Kambódía

[ctx: @info: country code]
en: Cameroon
is: Kamerún

[ctx: @info: country code]
en: Canada
is: Kanada

[ctx: @info: country code]
en: Cape Verde
is: Grænhöfðaeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Cayman Islands
is: Keyman eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Central African Republic
is: Mið-Afríkulýðveldið

[ctx: @info: country code]
en: Chad
is: Tsjad

[ctx: @info: country code]
en: Chile
is: Chíle

[ctx: @info: country code]
en: China
is: Kína

[ctx: @info: country code]
en: Christmas Island
is: Christmas-eyja

[ctx: @info: country code]
en: Cocos Islands
is: Kókos eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Colombia
is: Kólumbía

[ctx: @info: country code]
en: Comoros
is: Kómoreyjar

[ctx: @info: country code]
en: Zaire
is: Saír

[ctx: @info: country code]
en: Congo
is: Kongó

[ctx: @info: country code]
en: Cook Islands
is: Cook-eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Costa Rica
is: Kostaríka

[ctx: @info: country code]
en: Ivory Coast
is: Fílabeinsströndin

[ctx: @info: country code]
en: Cuba
is: Kúba

[ctx: @info: country code]
en: Cyprus
is: Kýpur

[ctx: @info: country code]
en: Czechia
is: Tékkneska

[ctx: @info: country code]
en: Denmark
is: Danmörk

[ctx: @info: country code]
en: Djibouti
is: Djíbútí

[ctx: @info: country code]
en: Dominica
is: Dóminíka

[ctx: @info: country code]
en: Dominican Republic
is: Dóminíska lýðveldið

[ctx: @info: country code]
en: Ecuador
is: Ekvador

[ctx: @info: country code]
en: Egypt
is: Egyptaland

[ctx: @info: country code]
en: Equatorial Guinea
is: Miðbaugs-Gínea

[ctx: @info: country code]
en: Eritrea
is: Erítrea

[ctx: @info: country code]
en: Estonia
is: Eistland

[ctx: @info: country code]
en: Ethiopia
is: Eþíópía

[ctx: @info: country code]
en: Faeroe Islands
is: Færeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Falkland Islands
is: Falklandseyjar (Malvinas)

[ctx: @info: country code]
en: Fiji Islands
is: Fidji eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Finland
is: Finnland

[ctx: @info: country code]
en: France
is: Frakkland

[ctx: @info: country code]
en: French Guiana
is: Franska Gvæjana

[ctx: @info: country code]
en: French Polynesia
is: Franska Pólýnesía

[ctx: @info: country code]
en: French Southern Territories
is: Frönsku suðurhafshéruðin

[ctx: @info: country code]
en: Gambia
is: Gambía

[ctx: @info: country code]
en: Georgia
is: Georgía

[ctx: @info: country code]
en: Germany
is: Þýskaland

[ctx: @info: country code]
en: Ghana
is: Gana

[ctx: @info: country code]
en: Gibraltar
is: Gíbraltar

[ctx: @info: country code]
en: Greece
is: Grikkland

[ctx: @info: country code]
en: Greenland
is: Grænland

[ctx: @info: country code]
en: Guadaloupe
is: Guadaloup

[ctx: @info: country code]
en: Guam
is: Gvam

[ctx: @info: country code]
en: Guatemala
is: Gvatemala

[ctx: @info: country code]
en: Guinea
is: Gínea

[ctx: @info: country code]
en: Guinea-Bissau
is: Gínea-Bissá

[ctx: @info: country code]
en: Guyana
is: Gvæjana

[ctx: @info: country code]
en: Haiti
is: Haítí

[ctx: @info: country code]
en: Heard and McDonald Islands
is: Heard og McDonald eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Vatican
is: Vatikanið

[ctx: @info: country code]
en: Honduras
is: Hondúras

[ctx: @info: country code]
en: Croatia
is: Króatía

[ctx: @info: country code]
en: Hungary
is: Ungverjaland

[ctx: @info: country code]
en: Iceland
is: Ísland

[ctx: @info: country code]
en: India
is: Indland

[ctx: @info: country code]
en: Indonesia
is: Indónesía

[ctx: @info: country code]
en: Iran
is: Íran

[ctx: @info: country code]
en: Iraq
is: Írak

[ctx: @info: country code]
en: Ireland
is: Írland

[ctx: @info: country code]
en: Israel
is: Ísrael

[ctx: @info: country code]
en: Italy
is: Ítalía

[ctx: @info: country code]
en: Jamaica
is: Jamaíka

[ctx: @info: country code]
en: Jordan
is: Jórdanía

[ctx: @info: country code]
en: Kazakhstan
is: Kasakstan

[ctx: @info: country code]
en: Kenya
is: Kenía

[ctx: @info: country code]
en: Kiribati
is: Kíribatí

[ctx: @info: country code]
en: North-Korea
is: Norður-Kórea

[ctx: @info: country code]
en: South-Korea
is: Suður-Kórea

[ctx: @info: country code]
en: Kuwait
is: Kúveit

[ctx: @info: country code]
en: Kyrgyz Republic
is: Kirgístan

[ctx: @info: country code]
en: Latvia
is: Lettland

[ctx: @info: country code]
en: Lebanon
is: Líbanon

[ctx: @info: country code]
en: Lesotho
is: Lesótó

[ctx: @info: country code]
en: Liberia
is: Líbería

[ctx: @info: country code]
en: Libyan Arab Jamahiriya
is: Líbýa

[ctx: @info: country code]
en: Lithuania
is: Litháen

[ctx: @info: country code]
en: Luxembourg
is: Lúxemborg

[ctx: @info: country code]
en: Macao
is: Makaó

[ctx: @info: country code]
en: Macedonia
is: Makedónía

[ctx: @info: country code]
en: Madagascar
is: Madagaskar

[ctx: @info: country code]
en: Malawi
is: Malaví

[ctx: @info: country code]
en: Malaysia
is: Malasía

[ctx: @info: country code]
en: Maldives
is: Maldíveyjar

[ctx: @info: country code]
en: Mali
is: Malí

[ctx: @info: country code]
en: Marshall Islands
is: Marshall eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Martinique
is: Martiník

[ctx: @info: country code]
en: Mauritania
is: Máritanía

[ctx: @info: country code]
en: Mauritius
is: Máritus

[ctx: @info: country code]
en: Mayotte
is: Mayott

[ctx: @info: country code]
en: Mexico
is: Mexíkó

[ctx: @info: country code]
en: Micronesia
is: Míkrónesía

[ctx: @info: country code]
en: Moldova
is: Moldóvía

[ctx: @info: country code]
en: Monaco
is: Mónakó

[ctx: @info: country code]
en: Mongolia
is: Mongólía

[ctx: @info: country code]
en: Morocco
is: Marokkó

[ctx: @info: country code]
en: Mozambique
is: Mósambík

[ctx: @info: country code]
en: Myanmar
is: Mjanmar

[ctx: @info: country code]
en: Namibia
is: Namibía

[ctx: @info: country code]
en: Netherlands Antilles
is: Hollensku Antillaeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Netherlands
is: Holland

[ctx: @info: country code]
en: New Caledonia
is: Nýja-Kaledónía

[ctx: @info: country code]
en: New Zealand
is: Nýja Sjáland

[ctx: @info: country code]
en: Nicaragua
is: Níkaragva

[ctx: @info: country code]
en: Niger
is: Níger

[ctx: @info: country code]
en: Nigeria
is: Nígería

[ctx: @info: country code]
en: Norfolk Island
is: Norfolkeyja

[ctx: @info: country code]
en: Northern Mariana Islands
is: Norður Maríanaeyjar

[ctx: @info: country code]
en: Norway
is: Noregur

[ctx: @info: country code]
en: Oman
is: Óman

[ctx: @info: country code]
en: Palau
is: Palá

[ctx: @info: country code]
en: Palestinian Territory
is: Palestína

[ctx: @info: country code]
en: Papua New Guinea
is: Papúa Nýja-Gínea

[ctx: @info: country code]
en: Paraguay
is: Paragvæ

[ctx: @info: country code]
en: Peru
is: Perú

[ctx: @info: country code]
en: Philippines
is: Filippseyjar

[ctx: @info: country code]
en: Pitcairn Island
is: Pitcairn eyja

[ctx: @info: country code]
en: Poland
is: Pólland

[ctx: @info: country code]
en: Portugal
is: Portúgal

[ctx: @info: country code]
en: Puerto Rico
is: Puerto Ríko

[ctx: @info: country code]
en: Qatar
is: Katar

[ctx: @info: country code]
en: Reunion
is: Réunion

[ctx: @info: country code]
en: Romania
is: Rúmenía

[ctx: @info: country code]
en: Russian Federation
is: Rússland

[ctx: @info: country code]
en: Rwanda
is: Rúanda

[ctx: @info: country code]
en: St. Kitts and Nevis
is: St. Kitts og Nevis

[ctx: @info: country code]
en: St. Lucia
is: St. Lúsía

[ctx: @info: country code]
en: St. Pierre and Miquelon
is: Sankti Pierre og Miquelon

[ctx: @info: country code]
en: St. Vincent and the Grenadines
is: St Vincent og Grenada

[ctx: @info: country code]
en: Samoa
is: Samóa

[ctx: @info: country code]
en: San Marino
is: San Marínó

[ctx: @info: country code]
en: Sao Tome and Principe
is: Saó Tóme og Prinsípe

[ctx: @info: country code]
en: Saudi Arabia
is: Sádi-Arabía

[ctx: @info: country code]
en: Serbia
is: Serbía

[ctx: @info: country code]
en: Seychelles
is: Seychelles-eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Sierra Leone
is: Síerra Leóne

[ctx: @info: country code]
en: Singapore
is: Singapúr

[ctx: @info: country code]
en: Slovakia
is: Slóvakía

[ctx: @info: country code]
en: Slovenia
is: Slóvenía

[ctx: @info: country code]
en: Solomon Islands
is: Salómonseyjar

[ctx: @info: country code]
en: Somalia
is: Sómalía

[ctx: @info: country code]
en: South Africa
is: Suður-Afríka

[ctx: @info: country code]
en: South Georgia and the South Sandwich Islands
is: Suður-Georgía og Suður-Sandwich eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Spain
is: Spánn

[ctx: @info: country code]
en: Sri Lanka
is: Srí Lanka

[ctx: @info: country code]
en: Sudan
is: Súdan

[ctx: @info: country code]
en: Suriname
is: Súrínam

[ctx: @info: country code]
en: Svalbard & Jan Mayen Islands
is: Svalbarði og Jan Mayen

[ctx: @info: country code]
en: Swaziland
is: Svasíland

[ctx: @info: country code]
en: Sweden
is: Svíþjóð

[ctx: @info: country code]
en: Switzerland
is: Sviss

[ctx: @info: country code]
en: Syrian Arab Republic
is: Sýrland

[ctx: @info: country code]
en: Taiwan
is: Tævan

[ctx: @info: country code]
en: Tajikistan
is: Tadsjikistan

[ctx: @info: country code]
en: Tanzania
is: Tansanía

[ctx: @info: country code]
en: Thailand
is: Taíland

[ctx: @info: country code]
en: Timor-Leste
is: Tímor-Leste

[ctx: @info: country code]
en: Togo
is: Tógó

[ctx: @info: country code]
en: Tokelau Islands
is: Tokelá-eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Trinidad and Tobago
is: Trínidad og Tóbagó

[ctx: @info: country code]
en: Tunisia
is: Túnis

[ctx: @info: country code]
en: Turkey
is: Tyrkland

[ctx: @info: country code]
en: Turkmenistan
is: Túrkmenistan

[ctx: @info: country code]
en: Turks and Caicos Islands
is: Turks- og Caicos-eyjar

[ctx: @info: country code]
en: Tuvalu
is: Túvalú

[ctx: @info: country code]
en: US Virgin Islands
is: Bandarísku Jómfrúreyjar

[ctx: @info: country code]
en: Uganda
is: Úganda

[ctx: @info: country code]
en: Ukraine
is: Úkraína

[ctx: @info: country code]
en: United Arab Emirates
is: Sameinuðu arabísku furstadæmin

[ctx: @info: country code]
en: United Kingdom
is: Stóra Bretland

[ctx: @info: country code]
en: United States Minor Outlying Islands
is: Ytri-smáeyjar Bandaríkjanna

[ctx: @info: country code]
en: United States of America
is: Bandaríki Norður-Ameríku

[ctx: @info: country code]
en: Uruguay, Eastern Republic of
is: Úrúgvæ

[ctx: @info: country code]
en: Uzbekistan
is: Úsbekistan

[ctx: @info: country code]
en: Vanuatu
is: Vanuatú

[ctx: @info: country code]
en: Venezuela
is: Venesúela

[ctx: @info: country code]
en: Viet Nam
is: Víetnam

[ctx: @info: country code]
en: Wallis and Futuna Islands
is: Wallis og Futuna

[ctx: @info: country code]
en: Western Sahara
is: Vestur-Sahara

[ctx: @info: country code]
en: Yemen
is: Jemen

[ctx: @info: country code]
en: Zambia
is: Sambía

[ctx: @info: country code]
en: Zimbabwe
is: Simbabve

[ctx: @info: country code]
en: United Nations
is: Sameinuðu þjóðirnar

[ctx: @info: country code]
en: European Union
is: Evrópusambandið

[ctx: @info: country code]
en: Space
is: Bil

[ctx: @info: country code]
en: At Sea
is: Til sjós

[ctx: @info: country code]
en: In Flight
is: Á flugi

[ctx: @info: country code]
en: Scotland
is: Skotland

[ctx: @info: country code]
en: Northern Ireland
is: Norður Írland

[ctx: @info: country code]
en: Palestine
is: Palestína

[ctx: @info: country code]
en: Jericho
is: Jeríkó

[ctx: @item: unknown country]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title: subject widget]
en: Use structured definition of the subject matter:
is: Notaðu kerfisbyggða lýsingu á efnisflokkum:

[ctx: @label: subject widget]
en: Use standard
is: Nota staðlað

[ctx: @label: subject widget]
en: reference code
is: tilvísunarkóði

[ctx: @label: subject widget]
en: Use custom definition
is: Nota sérsniðna skilgreiningu

[ctx: @info]
en: Set here the Informative Provider Reference
is: Settu hér inn tilvísun í útveganda efnisins.

[ctx: @info]
en: Set here the Subject Reference Number
is: Settu hér inn tilvísunarnúmer viðfangsefnis

[ctx: @info]
en: Set here the Subject Name
is: Settu hér inn nafn viðfangs

[ctx: @info]
en: Set here the Subject Matter Name
is: Settu hér inn nafn viðfangsefnis

[ctx: @info]
en: Set here the Subject Detail Name
is: Settu hér inn ítarlegt heiti viðfangsefnis

[ctx: @label: Information Provider Reference: A name, registered with the IPTC/NAA, identifying the provider that guarantees the uniqueness of the UNO]
en: I.P.R:
is: Tilvísun upplýsingagjafa (I.P.R.):

[ctx: @label: subject properties]
en: Reference:
is: Tilvísun:

[ctx: @label: subject properties]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @label: subject properties]
en: Matter:
is: Efni:

[ctx: @label: subject properties]
en: Detail:
is: Nánar:

[ctx: @action: subject properties]
en: &Add
is: Bæt&a við

[ctx: @action: subject properties]
en: &Delete
is: &Eyða

[ctx: @action: subject properties]
en: &Replace
is: &Skipta út

en: Selected source language %1 is not supported for %2
is: Valda frumtungumálið %1 er ekki stutt fyrir %2

en: Selected translation language %1 is not supported for %2
is: Valið tungumál þýðingar %1 er ekki stutt fyrir %2

en: Selected ui language %1 is not supported for %2
is: Valið tungumál notandaviðmóts %1 er ekki stutt fyrir %2

en: %1 URL can't be empty.
is: %1 slóð má ekki vera auð.

en: Error: Unable to find Bing credentials in web version.
is: Villa: Gat ekki fundið Bing-auðkenni í vefútgáfu.

en: Error: Unable to extract Bing key from web version.
is: Villa: Gat ekki náð í Bing-lykil úr vefútgáfu.

en: Error: Unable to extract Bing token from web version.
is: Villa: Gat ekki náð í Bing-teikn úr vefútgáfu.

en: Error: Unable to extract additional Bing information from web version.
is: Villa: Gat ekki náð í Bing-viðbótarupplýsingar úr vefútgáfu.

en: Error: Unable to parse autodetected language
is: Villa: Get ekki túlkað sjálfvirkt greint tungumál

en: Error: Engine systems have detected suspicious traffic from your computer network. Please try your request again later.
is: Villa: Kerfin hafa greint grunsamlega netumferð frá tölvunni þinni. Prófaðu beiðnina þína aftur síðar.

[ctx: @info: language name]
en: Automatically detect
is: Greina sjálfvirkt

[ctx: @info: language name]
en: Afrikaans
is: Afríkanska

[ctx: @info: language name]
en: Albanian
is: Albanska

[ctx: @info: language name]
en: Amharic
is: Amharíska

[ctx: @info: language name]
en: Arabic
is: Arabíska

[ctx: @info: language name]
en: Armenian
is: Armenska

[ctx: @info: language name]
en: Azeerbaijani
is: Azerska

[ctx: @info: language name]
en: Basque
is: Baskneska

[ctx: @info: language name]
en: Belarusian
is: Hvítrússneska

[ctx: @info: language name]
en: Bengali
is: Bengalska

[ctx: @info: language name]
en: Bosnian
is: Bosníska

[ctx: @info: language name]
en: Bulgarian
is: Búlgarska

[ctx: @info: language name]
en: Catalan
is: Katalónska

[ctx: @info: language name]
en: Cantonese
is: Kantónska

[ctx: @info: language name]
en: Cebuano
is: Cebúanó

[ctx: @info: language name]
en: Chinese (Simplified)
is: Kínverska (einfölduð)

[ctx: @info: language name]
en: Chinese (Traditional)
is: Kínverska (hefðbundin)

[ctx: @info: language name]
en: Corsican
is: Korsíska

[ctx: @info: language name]
en: Croatian
is: Króatíska

[ctx: @info: language name]
en: Czech
is: Tékkneska

[ctx: @info: language name]
en: Danish
is: Danska

[ctx: @info: language name]
en: Dutch
is: Hollenska

[ctx: @info: language name]
en: English
is: Enska

[ctx: @info: language name]
en: Esperanto
is: Esperantó

[ctx: @info: language name]
en: Estonian
is: Eistneska

[ctx: @info: language name]
en: Fijian
is: Fidjíeyska

[ctx: @info: language name]
en: Filipino
is: Filippínska

[ctx: @info: language name]
en: Finnish
is: Finnska

[ctx: @info: language name]
en: French
is: Franska

[ctx: @info: language name]
en: Frisian
is: Frísneska

[ctx: @info: language name]
en: Galician
is: Galísíska

[ctx: @info: language name]
en: Georgian
is: Georgíska

[ctx: @info: language name]
en: German
is: Þýska

[ctx: @info: language name]
en: Greek
is: Gríska

[ctx: @info: language name]
en: Gujarati
is: Gújaratí

[ctx: @info: language name]
en: Haitian Creole
is: Haítískt kreólamál

[ctx: @info: language name]
en: Hawaiian
is: Havaíska

[ctx: @info: language name]
en: Hebrew
is: Hebreska

[ctx: @info: language name]
en: Hill Mari
is: Hæða-Marí

[ctx: @info: language name]
en: Hindi
is: Hindí

[ctx: @info: language name]
en: Hungarian
is: Ungverska

[ctx: @info: language name]
en: Icelandic
is: Íslenska

[ctx: @info: language name]
en: Igbo
is: Igbó

[ctx: @info: language name]
en: Indonesian
is: Indónesíska

[ctx: @info: language name]
en: Irish
is: Írska

[ctx: @info: language name]
en: Italian
is: Ítalska

[ctx: @info: language name]
en: Japanese
is: Japanska

[ctx: @info: language name]
en: Javanese
is: Javanska

[ctx: @info: language name]
en: Kazakh
is: Kazakíska

[ctx: @info: language name]
en: Khmer
is: Khmeríska

[ctx: @info: language name]
en: Klingon
is: Klingónska

[ctx: @info: language name]
en: Klingon (PlqaD)
is: Klingónska (PlqaD)

[ctx: @info: language name]
en: Korean
is: Kóreska

[ctx: @info: language name]
en: Kurdish
is: Kúrdíska

[ctx: @info: language name]
en: Kyrgyz
is: Kyrgsíska

[ctx: @info: language name]
en: Lao
is: Laó

[ctx: @info: language name]
en: Latin
is: Latína

[ctx: @info: language name]
en: Latvian
is: Lettneska

[ctx: @info: language name]
en: Levantine Arabic
is: Levantínsk arabíska

[ctx: @info: language name]
en: Lithuanian
is: Litháíska

[ctx: @info: language name]
en: Luxembourgish
is: Lúxemborgíska

[ctx: @info: language name]
en: Macedonian
is: Makedónska

[ctx: @info: language name]
en: Malagasy
is: Malagasíska

[ctx: @info: language name]
en: Malay
is: Malaíska

[ctx: @info: language name]
en: Malayalam
is: Malasíska

[ctx: @info: language name]
en: Maltese
is: Maltneska

[ctx: @info: language name]
en: Maori
is: Maórí

[ctx: @info: language name]
en: Marathi
is: Marathí

[ctx: @info: language name]
en: Mari
is: Marí

[ctx: @info: language name]
en: Mongolian
is: Mongólska

[ctx: @info: language name]
en: Myanmar
is: Mjanmar

[ctx: @info: language name]
en: Nepali
is: Nepalska

[ctx: @info: language name]
en: Norwegian
is: Norska

[ctx: @info: language name]
en: Oriya
is: Oryanska

[ctx: @info: language name]
en: Papiamento
is: Papiamentó

[ctx: @info: language name]
en: Pashto
is: Pashtó

[ctx: @info: language name]
en: Persian
is: Persneska

[ctx: @info: language name]
en: Polish
is: Pólska

[ctx: @info: language name]
en: Portuguese
is: Portúgalska

[ctx: @info: language name]
en: Punjabi
is: Punjabíska

[ctx: @info: language name]
en: Romanian
is: Rúmenska

[ctx: @info: language name]
en: Russian
is: Rússneska

[ctx: @info: language name]
en: Samoan
is: Samóíska

[ctx: @info: language name]
en: Scots Gaelic
is: Skosk-gelíska

[ctx: @info: language name]
en: Serbian (Cyrillic)
is: Serbneska (kýrilískt letur)

[ctx: @info: language name]
en: Serbian (Latin)
is: Serbneska (latneskt letur)

[ctx: @info: language name]
en: Sindhi
is: Shindí

[ctx: @info: language name]
en: Sinhala
is: Sínhala

[ctx: @info: language name]
en: Slovak
is: Slóvakíska

[ctx: @info: language name]
en: Slovenian
is: Slóvenska

[ctx: @info: language name]
en: Somali
is: Sómalska

[ctx: @info: language name]
en: Spanish
is: Spænska

[ctx: @info: language name]
en: Sundanese
is: Súndanska

[ctx: @info: language name]
en: Swahili
is: Svahílí

[ctx: @info: language name]
en: Swedish
is: Sænska

[ctx: @info: language name]
en: Tahitian
is: Króatíska

[ctx: @info: language name]
en: Tajik
is: Tadsikíska

[ctx: @info: language name]
en: Tamil
is: Tamílska

[ctx: @info: language name]
en: Tatar
is: Tatarska

[ctx: @info: language name]
en: Telugu
is: Telúgú

[ctx: @info: language name]
en: Thai
is: Tælenska

[ctx: @info: language name]
en: Tongan
is: Tonga

[ctx: @info: language name]
en: Turkish
is: Tyrkneska

[ctx: @info: language name]
en: Turkmen
is: Túrkmenska

[ctx: @info: language name]
en: Uighur
is: Úighúrska

[ctx: @info: language name]
en: Ukrainian
is: Úkraínska

[ctx: @info: language name]
en: Urdu
is: Úrdú

[ctx: @info: language name]
en: Uzbek
is: Úsbekíska

[ctx: @info: language name]
en: Vietnamese
is: Víetnamska

[ctx: @info: language name]
en: Welsh
is: Velska

[ctx: @info: language name]
en: Yiddish
is: Jiddíska

[ctx: @info: language name]
en: Yoruba
is: Yórúba

[ctx: @info: language name]
en: Yucatec Maya
is: Yucatec maya-táknmál

[ctx: @info: language name]
en: Zulu
is: Zúlú

[ctx: @info]
en: Selected engine %1 does not support voice settings
is: Valda vélin %1 styður ekki raddstillingar

[ctx: @info]
en: Selected engine %1 does not support emotion settings
is: Valda vélin %1 styður ekki tjáningarstillingar

[ctx: @info]
en: %1 engine does not support TTS
is: %1 vélin styður ekki TTS (texta-í-tal)

[ctx: @info]
en: Selected language %1 is not supported for %2
is: Valið tungumál %1 er ekki stutt fyrir %2

[ctx: @info]
en: Selected voice %1 is not supported for %2
is: Valin rödd %1 er ekki studd fyrir %2

[ctx: @info]
en: Selected emotion %1 is not supported for %2
is: Valda tjáningin %1  er ekki studd fyrir %2

en: Error: Unable to find Yandex SID in web version.
is: Villa: Gat ekki fundið Yandex SID-auðkenni í vefútgáfu.

en: Error: Unable to extract Yandex SID from web version.
is: Villa: Gat ekki náð í Yandex SID-auðkenni úr vefútgáfu.

[ctx: @title: translator language code]
en: Code (Language-Country)
is: Kóði (Tungumál-Land)

[ctx: @title: translator language name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @info]
en: Enter here a string to search in languages list...
is: Settu hér inn textastreng til að leita eftir í listanum yfir tungumál...

[ctx: @info]
en: Show only selected items (%1/%2)
is: Sýna aðeins valin atriði (%1/%2)

[ctx: @title]
en: Select Alternative Languages To Edit Text
is: Veldu tungumál til vara við breytingar á texta

[ctx: @label]
en: Online Translator:
is: Þýðing af netinu:

[ctx: @option]
en: Select here the online engine to translate text
is: Veldu hér vefþjónustu til að þýða texta

[ctx: @info]
en: <para>The translator engine is an online Web-service used to translate text from one language to another one. This feature is available on metadata option where alternative language is supported, as Title, Caption, etc. The translation process is fully automatized but it requires an Internet connection to work.</para><para>User can select the more appropriate translator engine depending of desired target language, as not all world-wide languages are supported by online Web-services.</para>
is: <para>Þýðingavélin er vefþjónusta á netinu sem þýðir texta af einu tungumáli yfir á annað. Þetta er í boði fyrir þá lýsigagnareiti sem styðja aukatungumál, eins og til dæmis Titil, Skýringatexti, o.s.frv. Þýðingaferlið er fullkomlega sjálfvirkt en krefst internettengingar til að virka.</para><para>Notandi getur valið þá þýðingavél sem hentar best því tungumáli sem hann hefur í huga, því ekki eru öll heimsins tungumál jafn vel studd í vefþjónustum.</para>

[ctx: @title]
en: Available Translator Languages (%1/%2)
is: Tiltæk þýðingartungumál (%1/%2)

[ctx: @info]
en: Open localize setup
is: Opna uppsetningu á staðfærslu

[ctx: @info]
en: Translate to %1
is: Þýða yfir á %1

[ctx: @info: language edit widget]
en: Select language to translate with %1
is: Veldu tungumál til að þýða %1 yfir á

[ctx: @action]
en: Remove this entry
is: Fjarlægja þessa færslu

[ctx: @action]
en: Clear List
is: Hreinsa lista

[ctx: @info: search text bar]
en: Search...
is: Leita...

[ctx: @info: search text bar]
en: Case sensitive
is: Háð há/lágstöfum

[ctx: @option:check]
en: Activate spellcheck in background when entering text
is: Virkja stafsetningaryfirferð í bakgrunni við innslátt texta

[ctx: @info]
en: <para>Turn on this option to activate the background spellcheck feature on captions, titles, and other text-edit widgets. Spellcheck is able to auto-detect the current language used in text and will propose alternative with miss-spelled words.</para><para>With entries where alternative language can be specified, the contextual language will be used to parse text. Spellcheck depends of open-source backends, including necessary dictionaries, to operate sentence analysis in desired languages.</para>
is: <para>Merktu við þennan valkost til að virkja stafsetningaryfirferð í bakgrunni á skýringatextum, titlum og öðrum textareitum. Stafsetningaryfirferðin getur greint sjálfkrafa tungumálið í textanum og stingur upp á valkostum fyrir rangt stafsett orð.</para><para>Í færslum þar sem hægt er að skilgreina aukatungumál, er stuðst við tungumál samhengisins til að yfirfara textann. Stafsetningaryfirferðin er háð frjálsum opnum bakendum, þar með töldum nauðsynlegum orðasöfnum, til að keyra setningagreiningu á umbeðnum tungumálum.</para>

[ctx: @label]
en: Default Language:
is: Sjálfgefið tungumál:

[ctx: @info: edit widget default language]
en: Select the default language here to use with "x-default"value for the alternative language strings.
is: Veldu hér sjálfgefið tungumál fyrir "x-default" gildi fyrir strengi á varatungumáli.

en: Auto-detect
is: Finna sjálfvirkt

[ctx: @info]
en: Detect automatically the language by parsing string content
is: Finna tungumál sjálfkrafa með því að þátta efni strengs

[ctx: @title]
en: Available Language Dictionaries
is: Tiltæk orðasöfn tungumála

[ctx: @title: dictionary language code]
en: Code
is: Kóði

[ctx: @title: dictionary language name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @title]
en: Available Backends
is: Bakendar í boði

[ctx: @title]
en: Ignored Words
is: Hunsuð orð

[ctx: @info]
en: Set here a new word to ignore during spellcheck
is: Veldu hér ný orð til að hunsa við stafsetningaryfirferð.

[ctx: @info]
en: You can add or remove words to ignore while spell-checking operations.
is: Þú getur bætt við eða fjarlægt orð sem á að hunsa við stafsetningaryfirferð.

[ctx: @action]
en: &Add...
is: Bæt&a við...

[ctx: @action]
en: &Remove
is: Fja&rlægja

[ctx: @action]
en: &Replace
is: Ski&pta út

[ctx: @action]
en: Go to Previous
is: Fara á fyrra

[ctx: @info]
en: Go to previous place in folder-view hierarchy
is: Fara á fyrri stað í möppugreinum

[ctx: @action]
en: Go to Next
is: Fara á næsta

[ctx: @info]
en: Go to next place in folder-view hierarchy
is: Fara á næsta stað í möppugreinum

[ctx: @action]
en: Go Up
is: Fara upp

[ctx: @info]
en: Go up in folder-view hierarchy
is: Fara upp í möppugreinum

[ctx: @action]
en: Go Home
is: Fara í upphafsmöppu

[ctx: @info]
en: Go to home directory
is: Fara í upphafsmöppu

[ctx: @info: folder-view]
en: View Options
is: Valkostir skoðunar

[ctx: @info: folder-view]
en: Selection options to render folder-view.
is: Valkostir til að myndgera möppusýn.

[ctx: @action:inmenu]
en: Short View
is: Stuttur listi

[ctx: @info]
en: Switch Folder-View to Short Mode
is: Skipta möppusýn yfir í einfaldan skoðunarham

[ctx: @action:inmenu]
en: Detailed View
is: Nákvæmt yfirlit

[ctx: @info]
en: Switch Folder-View to Detailed Mode
is: Skipta möppusýn yfir í nákvæman skoðunarham

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Bookmarks
is: Sýna bókamerki

[ctx: @info]
en: Show or Hide the Bookmarked places
is: Birta eða fela bókamerkta staði

[ctx: @action:inmenu]
en: More Settings...
is: Fleiri stillingar...

[ctx: @info]
en: Open configure dialog with more settings options
is: Opna uppstningaglugga með fleiri valkosti stillinga

[ctx: @info: folder-view]
en: Stack Options
is: Valkostir stafla

[ctx: @info: folder-view]
en: Stack options to handle folder-view contents.
is: Valkostir stafla til meðhöndlunar á efni í möppusýn.

[ctx: @action:inmenu]
en: Load Contents
is: Hlaða inn efni

[ctx: @action]
en: Load Contents
is: Hlaða inn efni

[ctx: @info]
en: Load contents to editor stack
is: Hlaða efni inn í stafla ritils

[ctx: @action:inmenu]
en: Append Contents
is: Bæta efni aftan við

[ctx: @action]
en: Append Contents
is: Bæta efni aftan við

[ctx: @info]
en: Append contents to editor stack
is: Bæta efni inn í stafla ritils

[ctx: @info]
en: Enter the customized folder-view path or select from history
is: Settu inn sérsniðna slóð möppusýnar eða veldu úr vinnuferli

[ctx: @info: folder-view path edit]
en: Enter local path here...
is: Settu hér inn staðværa slóð...

[ctx: @item: filter type mime]
en: JPEG images
is: JPEG-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: TIFF images
is: TIFF-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: PNG images
is: PNG-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: PGF images
is: PGF-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: HEIF images
is: HEIF-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: AVIF images
is: AVIF-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: JPEG-XL images
is: JPEG-XL-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: WEBP images
is: WEBP-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: DNG images
is: DNG-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: RAW images
is: RAW-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: No RAW images
is: Engar RAW-myndir

[ctx: @item: filter type mime]
en: All supported files
is: Allar studdar skrár

[ctx: @info]
en: Icon Size: %1
is: Stærð táknmynda: %1

[ctx: @title:window]
en: New Bookmark
is: Nýtt bókamerki

[ctx: @title:window]
en: Edit Bookmark
is: Breyta bókamerki

[ctx: @label: bookmark properties]
en: &Title:
is: &Titill:

[ctx: @info]
en: Enter bookmark title here...
is: Settu hér inn titil á bókamerki...

[ctx: @info]
en: The bookmark title which must be unique and not empty
is: Titill bókamerkis sem verður að vera einstakur og ekki auður

[ctx: @label]
en: &Icon:
is: Táknm&ynd:

[ctx: @action:button]
en: Reset
is: Frumstilla

[ctx: @label: bookmark properties]
en: &Path:
is: S&lóð:

[ctx: @info]
en: Enter bookmark path here...
is: Settu hér inn slóð á bókamerki...

[ctx: @info]
en: You can add or remove bookmarked places here.
is: Þú getur bætt við eða fjarlægt bókamerkta staði hér.

[ctx: @title]
en: Bookmarks
is: Bókamerki

[ctx: @action: context menu]
en: Load Contents
is: Hlaða inn efni

[ctx: @title]
en: Places
is: Staðir

[ctx: @action]
en: Add Bookmark
is: Bæta við bókamerki

[ctx: @info]
en: Add new bookmark to the list
is: Bæta nýju bókamerki við á listann

[ctx: @action]
en: Del Bookmark
is: Eyða bókamerki

[ctx: @info]
en: Remove selected bookmark from the list
is: Fjarlægja valið bókamerki af listanum

[ctx: @action]
en: Edit Bookmark
is: Breyta bókamerki

[ctx: @info]
en: Edit current bookmark from the list
is: Breyta þessu bókamerki úr listanum

[ctx: @title:window]
en: Add New Bookmark
is: Bæta við nýju bókamerki

[ctx: @info]
en: This bookmark referencing
    %1
    already exists in the list with name "%2".
is: Þetta bókamerki sem vísar á
    %1
    er þegar í listanum undir heitinu "%2".

[ctx: @title:window]
en: Confirm Bookmark Deletion
is: Staðfesta eyðingu bókamerkis

[ctx: @info]
en: Are you sure you want to remove the bookmark "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða bókamerkinu "%1"?

[ctx: @title]
en: My Bookmarks
is: Bókamerkin mín

[ctx: @title]
en: Usual Places
is: Venjulegir staðir

[ctx: @title]
en: Folder-View
is: Möppusýn

[ctx: @title]
en: Stack
is: Stafli

[ctx: @action: context menu]
en: Add Bookmark
is: Bæta við bókamerki

[ctx: @title: file system tree]
en: Folders
is: Möppur

[ctx: command line option]
en: File(s) or folder(s) to open
is: Skrár eða möppur til að opna

[ctx: #info]
en: <p>You are running Showfoto as a 32-bit version on a 64-bit Windows.</p><p>Please install the 64-bit version of Showfoto to get a better experience with Showfoto.</p>
is: <p>Þú ert að keyra Showfoto sem 32-bita útgáfu á 64-bita Windows.<p>Settu frekar upp 64-bita útgáfu Showfoto til að sjá betur hvernig Showfoto á að virka.</p>

en: Loading themes...
is: Hleð inn þemum...

en: <p>The ICC profile path seems to be invalid.</p><p>If you want to set it now, select "Yes", otherwise select "No". In this case, "Color Management" feature will be disabled until you solve this issue</p>
is: <p>Slóð ICC litasniða virðist vera ógild.</p><p>Ef þú vilt stilla hana núna, veldu þá "Já", annars "Nei". Í því tilfelli verður "Litstýring" gerð óvirk þar til þú leysir þetta vandamál</p>

[ctx: unknown image dimensions]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: <Image file name> (<Image number> of <Images in album>)]
en: %1 (%2 of %3)
is: %1 (%2 af %3)

en: Delete File
is: Eyða skrá

[ctx: @title:window]
en: Error Saving File
is: Villa við vistun skráar

en: Failed to save file: %1
is: Tókst ekki að vista mynd: %1

en: Remote file handling is not supported
is: Ekki stuðningur við meðhöndlun fjartengdra skráa

en: Image saved successfully
is: Mynd vistuð rétt

en: About to delete file "%1"
    Are you sure?
is: Er að fara að eyða skránni "%1"
    Ertu viss?

en: Cannot delete "%1"
is: Get ekki eytt "%1"

[ctx: @title:window]
en: Open Images from Folder
is: Opna myndir úr möppu

en: There is no item to process.
is: Það eru engin atriði til að vinna með.

[ctx: @title:window]
en: Error Loading File
is: Villa við innhleðslu skráar

en: Failed to load file: "%1"
    Remote file handling is not supported
is: Gat hlaðið inn skrá: "%1"
    Ekki stuðningur við meðhöndlun fjartengdra skráa

en: &Themes
is: Þ&emu

en: Open folder
is: Opna möppu

note: i18n: ectx: Menu (File)
en: &File
is: &Skrá

note: i18n: ectx: Menu (Color)
en: &Color
is: &Litur

note: i18n: ectx: Menu (Enhance)
en: Enh&ance
is: &Bæta

note: i18n: ectx: Menu (Transform)
en: Tra&nsform
is: Ummy&nda

note: i18n: ectx: Menu (Decorate)
en: &Decorate
is: S&kreyting

note: i18n: ectx: Menu (Filters)
en: Effec&ts
is: Sjón&hverfingar

[ctx: @title:window]
en: Configure
is: Stilla

en: Editor Window
is: Myndvinnslugluggi

en: <qt>Editor Window Settings<br/><i>Customize editor window behavior</i></qt>
is: <qt>Stillingar myndvinnsluglugga<br/><i>Sérsniðin hegðun myndvinnsluforrritsins</i></qt>

en: <qt>Embedded Image Information Management<br/><i>Setup relations between images and metadata</i></qt>
is: <qt>Stjórnun ígræddra myndupplýsinga<br/><i>Setur upp vensl milli mynda og lýsigagna (lýsigagna)</i></qt>

en: Tool Tip
is: Vísbendingar verkfæra

en: <qt>Thumbbar and Folder-View Items Tool-Tip Settings<br/><i>Customize information in tool-tips</i></qt>
is: <qt>Stillingar vísbendinga á atriðum á smámyndastiku og möppusýn<br/><i>Sérsníður upplýsingar sem birtast í vísbendingum</i></qt>

en: RAW Decoding
is: RAW afkóðun

en: <qt>RAW Files Decoding Settings<br/><i>Customize default RAW decoding settings</i></qt>
is: <qt>Stillingar afkóðunar RAW-skráa<br/><i>Sérsníða stillingar við afkóðun RAW-skráa</i></qt>

en: <qt>Settings for Color Management<br/><i>Customize color management settings</i></qt>
is: <qt>Stillingar litastýringar<br/><i>Sérsníða stillingar litastýringar</i></qt>

en: Save Images
is: Vista myndir

en: <qt>Settings for Saving Image Files<br/><i>Set default configuration used to save images</i></qt>
is: <qt>Stillingar fyrir vistun myndskráa<br/><i>Setur sjálfgefnar stillingar sem notaðar eru við vistun myndskráa</i></qt>

[ctx: @title: settings section]
en: Geolocation
is: Hnattstaðsetning

[ctx: @title]
en: Geolocation Settings
    Customize view to geolocalize items
is: Stillingar hnattstaðsetningar
    Sérsníddu sýn til að hnattstaðsetja atriði

en: Plugins
is: Viðbætur

en: <qt>Main Interface Plug-in Settings<br/><i>Set which plugins will be accessible from application</i></qt>
is: <qt>Stillingar viðbóta í aðalviðmóti<br/><i>Stilltu hvaða viðbætur eru aðgengilegar úr forritinu</i></qt>

[ctx: @title: misc setup options page]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: <qt>Miscellaneous Settings<br/><i>Customize behavior of the other parts of Showfoto</i></qt>
is: <qt>Ýmsar stillingar<br/><i>Sérsníddu hegðun annarra hluta Showfoto</i></qt>

[ctx: @label]
en: Rotate actions
is: Snúningsaðgerðir

[ctx: @option:check]
en: Show images/thumbnails &rotated according to orientation tag.
is: Sýna myndir/smámyndir snúna&r miðað við stefnumerki.

[ctx: @option:check]
en: Set orientation tag to normal after rotate/flip.
is: Núllstilla stefnumerki eftir snúning/speglun.

[ctx: @info]
en: a standard used by most digital cameras today to store technical information (like aperture and shutter speed) about an image.
is: er staðall notaður af flestum stafrænum myndavélum í dag til að geyma tæknilegar upplýsingar (s.s. ljósop og hraða) um ljósmyndir sem lýsigögn í myndskrá.

[ctx: @info]
en: an older standard used in digital photography to store photographer information in images.
is: er eldri staðall sem notaður er í stafrænni myndatöku til að geyma upplýsingar um m.a. ljósmyndara inni í myndunum sjálfum.

[ctx: @info]
en: a new standard used in digital photography, designed to replace IPTC.
is: er nýr staðall sem notaður er í stafrænni myndatöku, hannaður til að koma í stað IPTC.

[ctx: @title:tab]
en: Behavior
is: Hegðun

en: Thumbbar, Folder-View, and Stack-View Items Sort Order
is: Röðun atriða á smámyndastiku, möppusýn og staflasýn

en: Sort images by:
is: Raða myndum eftir:

[ctx: sort images by date]
en: Date
is: Dagsetningu

[ctx: sort images by name]
en: Name
is: Nafni

[ctx: sort images by size]
en: File Size
is: Skráarstærð

en: Here, select whether newly-loaded images are sorted by their date, name, or size on disk.
is: Hér geturðu ákveðið hvort nýinnhlöðnum myndum sé raðað á disk eftir dagsetningu, nafni eða stærð.

en: Reverse ordering
is: Snúa við röðun

en: If this option is enabled, newly-loaded images will be sorted in descending order.
is: Sé þetta valið, mun skyggnusýningin hefjast með núverandi valinni mynd úr myndalistanum.

en: Thumbbar Items
is: Atriði á smámyndastiku

en: &Show image Format
is: &Sýna skráasnið mynda

en: Set this option to show image format over image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna skráasnið yfir smámyndum.

en: &Show Geolocation Indicator
is: &Sýna gaumvísi fyrir hnattstaðsetningu

en: Set this option to indicate if image has geolocation information.
is: Veldu þetta til að sýna hvort mynd sé með hnattstaðsetningarupplýsingar.

en: Scroll current item to center of thumbbar
is: Skruna þetta atriði á miðja smámyndastiku

en: Updates
is: Uppfærslur

en: Check for new version:
is: Athuga með nýja útgáfu:

en: Only For Stable Releases
is: Aðeins fyrir stöðugar útgáfur

en: Weekly Pre-Releases
is: Vikulegar forútgáfur

en: Set this option to configure which kind of new versions must be check for updates.
    "Stable" releases are official versions safe to use in production.
    "Pre-releases" are proposed weekly to tests quickly new features
    and are not recommended to use in production as bugs can remain.
is: Stilltu þennan valkost til að skilgreina hvarskyns útgáfur verður athugað með uppfærslur fyrir.
    "Stöðugar" útgáfur eru opinberar útgáfur sem öruggt er að nota.
    Boðið er upp á vikulegar "Forútgáfur" til að prófa nýja eiginleika
    en ekki er mælt með að nota þær við almenna vinnslu, því ýmsir gallar geta alltaf slæðst með.

en: Use Version With Debug Symbols
is: Nota útgáfu með aflúsunartáknum

en: If this option is enabled, a version including debug symbols will be used for updates.
    This version is more heavy but can help developers to trace dysfunctions in debugger.
is: Sé þetta valið, verður útgáfa sem innifelur aflúsunartákn (debug symbols) notuð í uppfærslum.
    Slík útgáfa er þyngri í keyrslu en getur hinsvegar hjálpað forriturunum gríðarlega við að finna galla.

en: Last check: %1
is: Síðasta athugun: %1

en: Check now...
is: Kanna núna...

[ctx: @title:tab]
en: Behaviour
is: Hegðun

en: &Show splash screen at startup
is: &Sýna upphafsskjá við ræsingu

en: Use native file dialogs from the system
is: Nota innbyggða samskiptaglugga frá stýrikerfinu

en: Sidebar tab title:
is: Titill hliðarspjaldsflipa:

en: Only For Active Tab
is: Aðeins fyrir virkan flipa

en: For All Tabs
is: Fyrir alla flipa

en: Set this option to configure how sidebars tab title are visible.
is: Veldu þetta til að stilla birtingu á titilflipum á hliðarspjaldi.

en: Widget style:
is: Græjustíll:

en: Set this option to choose the default window decoration and looks.
is: Veldu þetta til að ákveða sjálfgefna gluggaskreytingu og útlit.

en: Icon theme (changes after restart):
is: Táknmyndaþema (breytingar krefjast endurræsingar):

en: Set this option to choose the default icon theme.
is: Veldu þetta til að stilla sjálfgefið táknmyndaþema.

[ctx: icon theme]
en: Breeze Dark
is: Breeze dökkt

en: Use Icon Theme From System
is: Nota táknmyndaþema kerfisins

en: Application font:
is: Letur í forritinu:

en: Select here the font used to display text in whole application.
is: Veldu hér letrið sem notað er við birtingu texta í öllu forritinu.

[ctx: @title:tab]
en: Appearance
is: Útlit

[ctx: @title:tab]
en: Spellcheck
is: Stafsetningaryfirferð

[ctx: @title:tab]
en: Localize
is: Staðfæra

[ctx: @title:tab]
en: System
is: Kerfi

en: Check for new version option will verify the pre-releases.
    "Pre-releases" are proposed weekly to tests quickly new features.
    It's not recommended to use pre-release in production as bugs can remain,
    unless you know what you are doing.
    Do you want to continue?
is: Athugun á nýjum uppfærslum mun sannreyna forútgáfur.
    Boðið er upp á vikulegar "Forútgáfur" til að prófa nýja eiginleika.
    Ekki er mælt með að nota þær við almenna vinnslu nema nema þú vitir
    vel hvað þú sért að gera, því ýmsir gallar geta alltaf slæðst með.
    Viltu halda áfram?

[ctx: @title:tab generic plugins list]
en: Generic
is: Almennt

[ctx: @title:tab editor plugins list]
en: Image Editor
is: Myndvinnsluforrit

[ctx: @title:tab loader plugins list]
en: Image Loaders
is: Myndhleðsluforrit

en: Show Items' Toolti&ps With Thumbbar and Folder-View
is: Sýna á&bendingar atriða á smáhlutastiku og möppusýn

en: Set this option to display the image information when the mouse hovers over a thumbbar or folder-view item.
is: Veldu þetta til að sýna upplýsingar um myndir þegar bendillinn stöðvast yfir smámyndastiku eða möppusýn.

en: Select here the font used to display text in tooltips.
is: Veldu hér letrið sem notað er við birtingu texta í ábendingum.

en: File/Image Information
is: Skráa/Myndupplýsingar

en: Show file name
is: Sýna nafn skráa

en: Set this option to display the image file name.
is: Veldu þetta til að sýna nafn myndskrár.

en: Show file date
is: Sýna dagsetningu skráa

en: Set this option to display the image file date.
is: Veldu þetta til að sýna dagsetningu myndskrár.

en: Show file size
is: Sýna skráarstærð

en: Set this option to display the image file size.
is: Veldu þetta til að sýna stærð myndskrár.

en: Show image type
is: Sýna tegund mynda

en: Set this option to display the image type.
is: Veldu þetta til að sýna tegund myndskrár.

en: Show image dimensions
is: Sýna málsetningu mynda

en: Set this option to display the image dimensions in pixels.
is: Veldu þetta til að sýna málsetningu myndar í dílum.

en: Set this option to display the make and model of the camera with which the image has been taken.
is: Veldu þetta til að sýna tegund og gerð myndavélarinnar sem var notuð til að taka myndina.

en: Camera lens model
is: Gerð myndavélarlinsu

en: Set this option to display the lens model with which the image was taken.
is: Veldu þetta til að gerð linsunnar sem myndin var tekin með.

en: Show camera date
is: Sýna dagsetningu myndavélar

en: Set this option to display the date when the image was taken.
is: Veldu þetta til að sýna dagsetninguna þegar myndin var tekin.

en: Set this option to display the camera aperture and focal settings used to take the image.
is: Veldu þetta til að sýna ljósops og brennivíddarstillingar myndavélarinnar sem voru notaðar til að taka myndina.

en: Set this option to display the camera exposure and sensitivity used to take the image.
is: Veldu þetta til að sýna stillingar myndavélarinnar fyrir lýsingartíma og ljósnæmni sem voru notaðar til að taka myndina.

en: Show camera mode and program
is: Sýna forrits- og hamstillingar myndavélar

en: Set this option to display the camera mode and program used to take the image.
is: Veldu þetta til að sýna forrits- og hamstillingar myndavélarinnar sem voru notaðar til að taka myndina.

en: Show camera flash settings
is: Sýna leifturljósastillingar myndavélar

en: Set this option to display the camera flash settings used to take the image.
is: Veldu þetta til að sýna leifturljósstillingar myndavélarinnar sem voru notaðar til að taka myndina.

en: Show camera white balance settings
is: Sýna hvítvægisstillingar myndavélar

en: Set this option to display the camera white balance settings used to take the image.
is: Veldu þetta til að sýna hvítvægisstillingar myndavélarinnar sem voru notaðar til að taka myndina.

[ctx: @title]
en: My Favorites
is: Eftirlætin mín

[ctx: @title]
en: Favorite Folder Properties
is: Eiginleikar eftirlætismöppu

[ctx: @info: favorite folder title property]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @info: favorite folder hierarchy property]
en: Hierarchy:
is: Stigskipan:

[ctx: @title]
en: Favorite Item Properties
is: Eiginleikar eftirlætisatriðis

[ctx: @info: favorite item title property]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @info: favorite item date property]
en: Created:
is: Búið til:

[ctx: @info: favorite item hierarchy property]
en: Hierarchy:
is: Stigskipan:

[ctx: @info; favorite item count elements property]
en: Items:
is: Atriði:

[ctx: @info: favorite item caption property]
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: @label: favorite item title properties]
en: &Name:
is: &Heiti:

[ctx: @info]
en: Enter favorite entry name here...
is: Settu hér inn nafn á eftirlætisfærslu...

[ctx: @info]
en: The favorite item name which must be unique and not empty
is: Heiti eftirlætisatriðis sem verður að vera einstakt og ekki autt

[ctx: @label: favorite item hierarchy properties]
en: Hierarchy:
is: Stigskipan:

[ctx: @info]
en: The favorite entry hierarchy which must be unique in tree-view
is: Stigskipan eftirlætisatriðis sem verður að vera einstök í greinasýnum

[ctx: @label: favorite entry type properties]
en: Type:
is: Tegund:

[ctx: @item:inlistbox]
en: Favorite Folder
is: Eftirlætismappa

[ctx: @item:inlistbox]
en: Favorite Item
is: Eftirlætisatriði

[ctx: @info]
en: A "Favorite Item" is a hierarchy entry hosting advanced properties as date, icon, description, and images list. A "Favorite Folder" is a simple entry in the hierarchy without extra property.
is: "Eftirlætisatriði" er færsla í stigskipan sem inniheldur ítarlega eiginleika á borð við dagsetningu, táknmynd, lýsingu og myndalista. "Eftirlætismappa" er einföld færsla í stigskipaninni sem inniheldur engin aukaeigindi.

[ctx: @label: favorite item caption properties]
en: &Description:
is: &Lýsing:

[ctx: @info]
en: Enter favorite item description here...
is: Settu hér inn lýsingu á eftirlætisatriðinu...

[ctx: @label: favorite item date properties]
en: &Created:
is: &Búið til:

[ctx: @info]
en: Select favorite item date. By default, day of item creation is assigned.
is: Veldu dagsetningu eftirlætisatriðis. Sjálfgefið er úthlutað dagsetningunni þegar atriðið var útbúið.

[ctx: @info]
en: Use this button to select the date of the oldest image from the list.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja dagsetningu elstu myndarinnar í listanum.

[ctx: @info]
en: Use this button to calculate the average date of images from the list.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja meðaldagsetningu myndarr í listanum.

[ctx: @info]
en: Use this button to select the date of the newest image from the list.
is: Notaðu þennan hnapp til að velja dagsetningu nýjustu myndarinnar í listanum.

[ctx: @info]
en: Select here the icon to use for this favorite item in tree-view.
is: Veldu hér táknmynd til að nota fyrir þetta eftirlætisatriði í greinasýnum.

[ctx: @info]
en: Assign favorite item icon to default in tree-view.
is: Úthluta eftirlætisatriði táknmynd sem verður sjálfgefin í greinasýnum.

[ctx: @label: favorites item file properties]
en: &Items:
is: &Atriði:

[ctx: @title:column file name]
en: Name
is: Nafn

[ctx: @title:column file size]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title:column file type-mime]
en: Type
is: Tegund

[ctx: @title:column file date]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title:column file path]
en: Path
is: Slóð

[ctx: @info]
en: This is the list of files hosted by this favorite item. The current selected file from this list will be automatically shown in editor when favorite is open. If none is selected, first one from the list will be displayed.
is: Þetta er listi yfir skrárnar sem innifaldar eru í þessu eftirlætisatriði. Fyrirliggjandi valin skrá á listanum verður sjálfkrafa birt í myndvinnsluforritinu þegar eftirlætið er opið. Ef ekkert er valið, verður fyrsta atriðið á listanum birt.

[ctx: @label]
en: Note: favorite item name cannot be empty!
is: Athugaðu: heiti eftirlætisatriðis má ekki vera tómt!

[ctx: @label]
en: Note: favorite item files list cannot be empty!
is: Athugaðu: skráalisti eftirlætisatriðia má ekki vera tómur!

[ctx: @label]
en: Note: favorite item name already exists in hierarchy!
is: Athugaðu: Nú þegar er til eftirlætisatriði með þessu heiti í möppuskipulaginu!

[ctx: @label]
en: Note: favorite folder name cannot be empty!
is: Athugaðu: heiti eftirlætismöppu má ekki vera tómt!

[ctx: @label]
en: Note: favorite folder name already exists in hierarchy!
is: Athugaðu: Nú þegar er til eftirlætismappa með þessu heiti í möppuskipulaginu!

[ctx: @info]
en: %1 file | %1 files
is[0]: %1 skrá
is[1]: %1 skrár

[ctx: @title:window]
en: New Favorite Item
is: Nýtt eftirlætisatriði

[ctx: @title:window]
en: Edit Favorite Item
is: Breyta eftirlætisatriði

[ctx: @title:window]
en: New Favorite Folder
is: Ný eftirlætismappa

[ctx: @title:window]
en: Edit Favorite Folder
is: Breyta eftirlætismöppu

[ctx: @title:window, favorite item properties]
en: Could not Calculate Average
is: Gat ekki reiknað meðaltal

[ctx: @info: favorite item properties]
en: Could not calculate date average for this favorite item.
is: Gat ekki reiknað meðaltal dagsetninga fyrir þetta eftirlætisatriði.

[ctx: @info]
en: You can add or remove favorite stacks here.
is: Þú getur bætt við eða fjarlægt eftirlætisstafla hér.

[ctx: @title]
en: Favorites
is: Eftirlæti

[ctx: @action]
en: Add Favorite
is: Bæta við sem eftirlæti

[ctx: @action]
en: Add Sub-Folder
is: Bæta við undirmöppu

[ctx: @info]
en: Add new sub-folder to the list
is: Bæta nýrri undirmöppu við á listann

[ctx: @action]
en: Delete Item
is: Eyða atriði

[ctx: @info]
en: Remove selected item from the list
is: Fjarlægja valið atriði af listanum

[ctx: @action]
en: Edit Item
is: Breyta atriði

[ctx: @info]
en: Edit current item from the list
is: Breyta þessu atriði úr listanum

[ctx: @info: search text bar]
en: Search in Favorites...
is: Leita í eftirlætum...

[ctx: @title:window]
en: Confirm Item Deletion
is: Staðfesta eyðingu atriðis

[ctx: @info]
en: Are you sure you want to remove the item "%1"
    and all nested items if any?
is: Ertu viss um að þú vilir fjarlægja atriðið "%1"
    ásamt öllum atriðunum í því ef einhver eru?

[ctx: @title]
en: Unnamed
is: Ónefnt

[ctx: @title: item file name]
en: Name
is: Heiti

[ctx: @title: item file size]
en: Size
is: Stærð

[ctx: @title: item file type]
en: Type
is: Tegund

[ctx: @title: item date from metadata]
en: Date
is: Dagsetning

[ctx: @title]
en: Stack-View
is: Staflasýn

[ctx: @title:menu]
en: Icon Size
is: Stærð táknmynda

[ctx: @action:inmenu]
en: Small (%1x%2)
is: Lítil (%1x%2)

[ctx: @action:inmenu]
en: Medium (%1x%2)
is: Meðal (%1x%2)

[ctx: @action:inmenu]
en: Large (%1x%2)
is: Stór (%1x%2)

[ctx: @action:inmenu]
en: Huge (%1x%2)
is: Risastórt (%1x%2)

[ctx: @action: context menu]
en: Add as Favorite
is: Bæta við sem eftirlæti

[ctx: @action: context menu]
en: Clear All Items
is: Hreinsa öll atriði

[ctx: @action: context menu]
en: Remove Items
is: Fjarlægja atriði

[ctx: @title: stack-view list on items]
en: Stack
is: Stafli

[ctx: @action]
en: C&ancel
is: Hætt&a við

[ctx: date of image creation]
en: created: %1
is: búið til : %1

en: By Name
is: Eftir nafni

en: By Date
is: Eftir dagsetningu

en: By File Size
is: Eftir stærð skáar

[ctx: @action: sort type]
en: Ascending
is: Hækkandi

[ctx: @action: sort type]
en: Descending
is: Lækkandi

en: Current Name
is: Núverandi heiti

en: New Name
is: Nýtt heiti:

en: This list shows the results for your renaming pattern. Red items indicate a name collision, either because the new name is equal to the current name, or because the name has already been assigned to another item.
is: Þessi listi sýnir niðurstöður endurnefningarmynstursins. Rautt þýðir að það eru árekstrar milli nafna, annað hvort vegna þess að nýja nafnið er eins og það gamla, eða vegna þess að nafninu hefur þegar verið úthlutað á annað atriði.

en: Rename | Rename (%1 images)
is[0]: Endurnefna
is[1]: Endurnefna (%1 myndir)

en: Sort Images
is: Raða myndum

en: <b>Renaming images. Please wait...</b>
is: <b>Endurnefni myndir. Bíddu aðeins...</b>

[ctx: @action:button]
en: &Abort
is: &Hætta við

en: Processing...
is: Í vinnslu...

[ctx: @title:window]
en: Renaming Images
is: Endurnefning mynda

en: An error occurred while renaming %1 image.
    Do you want to rename this image again or rename this image by overwriting? | An error occurred while renaming %1 images.
    Do you want to rename these images again or rename these images by overwriting?
is[0]: Villa átti sér stað við endurnefningu á %1 mynd.
    Viltu reyna að endurnefna þessa mynd aftur eða endurnefna hana með því að skrifa yfir hana?
is[1]: Villa átti sér stað við endurnefningu á %1 myndum.
    Viltu reyna að endurnefna þessar myndir aftur eða endurnefna með því að skrifa yfir þær?

[ctx: @action:button]
en: Rename Again
is: Endurnefna aftur

[ctx: @action:button]
en: Overwrite
is: Skrifa yfir

en: <b>Renaming images. Errors: %1</b>
is: <b>Endurnefni myndir. Villur: %1</b>

en: <p>Enter your renaming pattern here. Use the access buttons to quickly add renaming options and modifiers. For further explanation, use the information button.</p>
is: <p>Settu inn endurnefningarmynstrið sem þú vilt nota. Notaðu hnappana til að bæta við endurnefningarmöguleikum og breytum á fljótlegan hátt. Til að fá ítarlegri upplýsingar, notaðu upplýsingahnappinn.</p>

en: Show a list of all available options
is: Birta lista með öllum tiltækum möguleikum

en: Modifiers
is: Breytar

en: <p>Add a modifier to a renaming option. To activate this button, place the cursor behind a renaming option or an already assigned modifier.</p>
is: <p>Bættu breyti við endurnefningarmöguleika. Til að virkja þennan hnapp, settu bendilinn aftan við endurnefningarmöguleika eða breyti sem þegar hefur verið settur inn.</p>

en: Renaming Options
is: Valmöguleikar skráarendurnefninga

en: <p>Add renaming options to the parse string.</p>
is: <p>Bæta valmöguleikum skráarendurnefninga við þáttunarstrenginn.</p>

en: To apply a modifier, append it to the option, for instance: [file]{upper}
is: Til að virkja breytu, skaltu bæta henni aftan við rofann, til dæmis: [file]{upper}

en: Modifiers can be applied to every renaming option.
is: Það er hægt að úthluta breytum á hvern endurnefningarmöguleika.

en: It is possible to assign multiple modifiers to an option, they are applied in the order you assign them.
is: Það er hægt að úthluta mörgum breytum á hvern möguleika, þeir eru virkjaðir í þeirri röð sem þú úthlutar þeim.

en: Be sure to use the quick access buttons: They might provide additional information about renaming and modifier options.
is: Notaðu flýtihnappana. Þeir gætu sýnt fleiri upplýsingar um möguleika á endurnefningum og breytum.

en: The file list can be sorted, just right-click on it to see the sort criteria (album UI only).
is: Hægt er að raða skráalistanum, hægri-smelltu á hann til að sjá röðunarmöguleikana (eingöngu möppuviðmót).

[ctx: @title:window]
en: Information
is: Upplýsingar

en: Change Case
is: Breyta stafstöðu

en: change the case of a renaming option
is: breyta stafstöðu skráarendurnefninga

en: Convert to uppercase
is: Umbreyta í hástafi

en: Uppercase
is: Hástafa

en: Convert to lowercase
is: Umbreyta í lágstafi

en: Lowercase
is: Lágstafa

en: Convert the first letter of each word to uppercase
is: Setja fyrsta staf í hverju orði í hástafi

en: First Letter of Each Word Uppercase
is: Fyrsti stafur í hverju orði í hástöfum

en: Default Value
is: Sjálfgefið gildi

en: <p>Set a default value for empty strings.<br/>When applied to a renaming option, an empty string will be replaced by the value you specify here.</p>
is: <p>Settu hér sjálfgefið gildi fyrir auða strengi.<br/>Þegar þetta er notað sem möguleiki við endurnefningu, verður auðum textastrengjum skipt út fyrir það sem þú tilgreinir hérna.</p>

[ctx: default value for empty strings]
en: Default Value...
is: Sjálfgefið gildi...

en: Set a default value for empty strings
is: Setja sjálfgefið gildi fyrir auða strengi

[ctx: The length of the string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Length:
is: Lengd:

[ctx: Alignment of the text]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Alignment:
is: Jöfnun:

[ctx: The character the string should be filled with]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Character:
is: Stafur:

en: Range...
is: Svið...

en: Add only a specific range of a renaming option
is: Bæta við sérstöku sviði fyrir endurnefningarmöguleika

en: Extract a specific range (if '||to||' is omitted, go to the end of string)
is: Ná í sérstakt svið (ef '||to||' er sleppt, þara í enda strengs)

[ctx: start of the range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: From:
is: Frá:

[ctx: range goes to the end of the string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, toTheEndCheckBox)
en: to the end
is: að enda

[ctx: end of the range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: To:
is: Að:

en: Remove Doubles
is: Fjarlægja tvöföld orð

en: Remove duplicate words
is: Fjarlægja tvítekin orð

[ctx: Replace text]
en: Replace...
is: Skipta út...

en: Replace text in a renaming option
is: Skipta út texta í skráarendurnefningu

en: Replace text (||options||: ||r|| = regular expression, ||i|| = ignore case)
is: Skipta út texta (||rofar||: ||r|| = regluleg segð, ||i|| = hunsa stafstöðu)

[ctx: Replace string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Replace:
is: Skipta út:

[ctx: The string to replace the text with]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: With:
is: Með:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, caseSensitive)
en: Case Sensitive
is: Háð há/lágstöfum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, isRegExp)
en: Regular Expression
is: Regluleg segð

en: Trimmed
is: Afskorið

en: Remove leading, trailing and extra whitespace
is: Fjarlægja aukabil og bil fyrir framan og aftan

[ctx: unique value for duplicate strings]
en: Unique
is: Einstakt

en: Add a suffix number to have unique strings in duplicate values
is: Bæta við tölusettu viðskeyti til að vera með einsæða strengi þegar margir eins strengir finnast

en: Add a suffix number, ||n|| specifies the number of digits to use
is: Bæta við tölusettu viðskeyti, ||n|| tilgreinir fjölda stafa sem á að nota

en: Add a suffix number, ||n|| specifies the number of digits to use, ||c|| specifies the separator char before the numbers, ||a|| optional to include all options for uniqueness, ||0|| optional to always pad with ||n|| zero digits
is: Bæta við tölusettu viðskeyti, ||n|| tilgreinir fjölda stafa sem á að nota, ||c|| tiltekur staf til aðgreiningar á undan tölum, ||a|| valkvætt til að hafa með alla valkosti fyrir einstæðileika (uniqueness), ||0|| valkvætt til að alltaf fylla að með ||n|| núll-stöfum

en: Add the camera name
is: Setja inn heiti á myndavél

en: Camera name
is: Nafn myndavélar

en: Keyword separator:
is: Aðgreinir stikkorða:

en: Database...
is: Gagnagrunnur...

en: Add information from the database
is: Bæta við upplýsingum úr gagnagrunni

en: Add database information
is: Bæta við gagnagrunnsupplýsingum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentTagsList) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_recommendedTagsList)
en: Key
is: Lykill

en: Description
is: Lýsing

en: Common File Information
is: Algengar upplýsingar um skrár

en: Default comment of the image
is: Sjálfgefin athugasemd við myndir

en: Default author of the image
is: Sjálfgefinn höfundur myndar

en: Image dimension
is: Málsetning myndar

en: Image file size
is: Skráarstærð myndar

en: Format of the media file
is: Snið margmiðlunarskrárinnar

en: Type of the media file
is: Tegund margmiðlunarskrárinnar

en: Rating of the media file
is: Einkunn margmiðlunarskrárinnar

en: Height of the media file
is: Hæð margmiðlunarskrárinnar

en: Width of the media file
is: Breidd margmiðlunarskrárinnar

en: Image orientation
is: Snúningsátt mynda

en: Color depth (bits per channel)
is: Litadýpt (bitar á rás)

en: Color model of the image
is: Litakerfi myndarinnar

en: A comma separated list of all authors
is: Listi yfir alla höfunda, aðskilið með kommum

en: Title of the image
is: Titill myndarinnar

en: A comma separated list of all tags
is: Listi yfir öll merki, aðskilin með kommum

en: A comma separated list of all tags with path
is: Listi yfir öll merki með slóðum, aðskilin með kommum

en: Metadata Information
is: Upplýsingar í lýsigögnum

en: Make of the camera
is: Framleiðandi myndavélar

en: Model of the camera
is: Gerð myndavélar

en: Lens of the camera
is: Tegund linsu

en: Aperture
is: Ljósop

en: Focal length
is: Brennivídd

en: Focal length (35mm equivalent)
is: Brennivídd linsunnar (jafngildi 35mm)

en: Exposure time
is: Lýsingartími

en: Exposure program
is: Lýsingarforrit

en: Exposure mode
is: Lýsingarhamur

en: Sensitivity
is: Næmi

en: Flash mode
is: Leifturljóshamur

en: White balance
is: Hvítvægi

en: White balance (color temperature)
is: Hvítvægi (litahiti)

en: Metering mode
is: Mælihamur

en: Subject distance
is: Fjarlægð viðfangsefnis

en: Subject distance (category)
is: Fjarlægð viðfangsefnis (flokkur)

en: Display Aspect Ratio
is: Birta stærðarhlutföll

en: Audio Bit Rate
is: Hljóðbitahraði

en: Audio Channel Type
is: Tegund hljóðrásar

en: Audio Codec (Audio Codec)
is: Hljóðkóðunarlykill (audio codec)

en: Duration of File
is: Tímalengd skrár

en: Frame Rate of Video
is: Rammatíðni myndskeiðs

en: Video Codec
is: Myndmerkiskóðun

en: Position Information (GPS)
is: Hnattstaðsetning (GPS)

en: Latitude in the format as described by the XMP specification
is: Breiddargráður á sniðinu sem skilgreint er í XMP-staðlinum

en: Longitude in the format as described by the XMP specification
is: Lengdargráður á sniðinu sem skilgreint er í XMP-staðlinum

en: Latitude as double value
is: Breiddargráður sem fleytitala (double)

en: Longitude as double value
is: Lengdargráður sem fleytitala (double)

en: Latitude in a human readable form
is: Breiddargráður á lesanlegu formi

en: Longitude in a human readable form
is: Lengdargráður á lesanlegu formi

en: Altitude in meters
is: Hæð í metrum

en: Altitude in a human readable form
is: Hæð á lesanlegu formi

en: Orientation
is: Stefna

en: Roll
is: Velta

en: Tilt
is: Halla

en: Accuracy
is: Nákvæmni

[ctx: @info: date format settings]
en: format settings
is: Stillingar sniða

[ctx: @item:inlistbox date format]
en: Standard
is: Staðlað

[ctx: @item:inlistbox date format]
en: Text
is: Texti

[ctx: @item:inlistbox date format]
en: Unix Time Stamp
is: UNIX tímamerki

[ctx: @item:inlistbox date format]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @item: Get date information from the image]
en: Image
is: Mynd

[ctx: @item: Set a fixed date]
note: i18nc("Get date information from the current date", "Current Date"), QVariant(CurrentDateTime));
en: Fixed Date
is: Föst dagsetning

[ctx: @info]
en: Enter custom format
is: Settu inn sérsnið

[ctx: @info]
en: example:
is: dæmi:

[ctx: @info]
en: Date && Time...
is: Dagsetning og tími...

[ctx: @info]
en: Add date and time information
is: Bæta við upplýsingum um dagsetningu og tíma

[ctx: @item]
en: Date and time (standard format)
is: Dagsetning og tími (staðlað snið)

[ctx: @item]
en: Date and time
is: Dagsetning og tími

[ctx: the source of the date (image, system etc...)]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Source:
is: Uppruni:

[ctx: the format of the date]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Format:
is: Snið:

[ctx: renaming option for directory related information]
en: Directory
is: Mappa

en: Add the directory name
is: Bæta við möppuheiti

en: Directory name
is: Möppuheiti

en: Name of the parent directory, additional '.' characters move up in the directory hierarchy
is: Heiti yfirmöppu, auka '.' stafir færa upp um stig í möppuskipulagi

en: File
is: Skrá

en: Add file properties
is: Bæta við eiginleikum skráar

[ctx: File name]
en: Name
is: Heiti

en: File extension, prepend with a '.' character, to modify the real file extension
is: Skráarending, með '.' á undan, til að breyta raunverulegri endingu skráar

[ctx: File extension]
en: Extension
is: Skráarending

en: Owner of the file
is: Eigandi skrárinnar

[ctx: Owner of the file]
en: Owner
is:  Eigandi

en: Group of the file
is: Hópur skrárinnar

[ctx: Group of the file]
en: Group
is:  Hópur

en: Metadata...
is: Lýsigögn...

en: Add metadata information
is: Bæta upplýsingum í lýsigögn

[ctx: Sequence Number]
en: Number...
is: Númer...

en: Add a sequence number
is: Bæta við raðnúmeri

en: Sequence number
is: Raðnúmer

en: Sequence number (||options||: ||c|| = file counter aware, ||e|| = extension aware, ||f|| = folder aware, ||r|| = random aware, ||ce|| = counter and extension aware, ||re|| = random and extension aware)
is: Raðnúmer (||rofar||: ||c|| = tekur mið af fjölda skráa, ||e|| = tekur mið af skráarendingum, ||f|| = tekur mið af möppum, ||r|| = tekur mið af tilviljanakenndum texta, ||ce|| = tekur mið af fjölda skráa og skráarendingum, ||re|| = tekur mið af tilviljanakenndum texta og skráarendingum)

en: Sequence number (custom start) ||options||: ||e||, ||f||
is: Raðnúmer (sérsniðin byrjun) ||rofar||: ||e||, ||f||

en: Sequence number (custom step) ||options||: ||c||
is: Raðnúmer (sérsniðin þrep) ||rofar||: ||c||

en: Sequence number (custom start + step) ||options||: ||e||, ||f||
is: Raðnúmer (sérsniðin byrjun + þrep) ||rofar||: ||e||, ||f||

[ctx: Number of digits]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Digits:
is: Tölustafir:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Custom Range
is: Sérsniðið svið

[ctx: Start index for custom range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Start:
is: Upphaf:

[ctx: stepping for custom range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Step:
is: Þrep:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, extensionAware)
en: Extension aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af skráarendingum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, folderAware)
en: Folder aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af möppum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, counterAware)
en: File counter aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af fjölda skráa

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, randomAware)
en: Random text aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af tilviljunarkenndum texta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, counterAndExtAware)
en: File counter and extensions aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af fjölda skráa og skráarendingum

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, randomAndExtAware)
en: Random text and extensions aware numbering
is: Tölusetning sem tekur mið af tilviljunarkenndum texta og skráarendingum

en: Create Tag From Address Book
is: Gera merki úr vistfangaskrá

en: No address book entries found
is: Engar færslur fundust í nafnaskrá

en: Applying face changes
is: Virkja breytingar á andlitaupplýsingum

[ctx: @action]
en: OK
is: Í lagi

[ctx: @info:tooltip]
en: Confirm that the selected person is shown here
is: Staðfestu að valinn einstaklingur sé birtur hér

[ctx: @action]
en: Confirm
is: Staðfesta

[ctx: @action]
en: Remove
is: Fjarlægja

[ctx: @info:tooltip]
en: Remove this face region
is: Fjarlægja þetta andlitssvæði

[ctx: @info:tooltip]
en: Unmark this face as Ignored
is: Taka Hunsað-merki af þessu andliti

[ctx: @label]
en: Who is this?
is: Hver er þetta?

[ctx: @action]
en: Ignore
is: Hunsa

[ctx: @info:tooltip]
en: Ignore this face
is: Hunsa þetta andlit

[ctx: @info:tooltip]
en: Mark this face as Ignored
is: Merkja þetta andlit sem hunsað

[ctx: @info:tooltip]
en: Reject this suggestion
is: Hafna þessari tillögu

[ctx: @info:tooltip]
en: digiKam can search for faces in your photos.
    When you have identified your friends on a number of photos,
    it can also recognize the people shown on your photos.
is: digiKam getur leitað að andlitum í myndunum þínum.
    Þegar þú hefur auðkennt vini þína á nokkrum myndum
    er hægt að þekkja viðkomandi aftur á öðrum myndum.

[ctx: @label:listbox]
en: Skip images already scanned
is: Sleppa myndum sem þegar hafa verið skoðaðar

[ctx: @label:listbox]
en: Scan again and merge results
is: Skanna aftur og sameina niðurstöður

[ctx: @label:listbox]
en: Clear unconfirmed results and rescan
is: Hreinsa óstaðfestar niðurstöður og endurskanna

[ctx: @label:listbox]
en: Clear all previous results and rescan
is: Hreinsa fyrri niðurstöður og endurskanna

[ctx: @info]
en: Help
is: Hjálp

[ctx: @option:radio]
en: Detect faces
is: Finna andlit

[ctx: @info]
en: Find all faces in your photos
is: Finna öll andlit í myndunum þínum

[ctx: @option:radio]
en: Detect and recognize faces
is: Finna og þekkja andlit

[ctx: @info]
en: Find all faces in your photos and
    try to recognize which person is depicted
is: Finndu öll andlit í myndunum þínum
    og reyndu að greina um hvern er að ræða

[ctx: @option:radio]
en: Recognize faces
is: Þekkja andlit

[ctx: @info]
en: Try again to recognize the people depicted
    on marked but yet unconfirmed faces.
is: Reyndu aftur að þekkja fólkið á myndunum
    á merktum en óstaðfestum andlitum.

[ctx: @title:tab]
en: Workflow
is: Vinnuferli

[ctx: @title:tab]
en: Search in
is: Leita í

[ctx: @label]
en: Face Accuracy
is: Nákvæmni andlita

[ctx: @label left extremities of a scale]
en: Sensitivity
is: Næmi

[ctx: @label right extremities of a scale]
en: Specificity
is: Sérhæfni

[ctx: @info:tooltip]
en: Adjust sensitivity versus specificity: the higher the value, the more accurately faces will
    be recognized, but less faces will be recognized
    (only faces that are very similar to pre-tagged faces are recognized).
is: Aðlaga næmni á móti sérhæfni: Því hærra sem gildið er, því nákvæmar eru borin kennsl á
    andlit, en um leið þekkjast færri andlit (því einungis
    þekkjast andlit sem eru mjög lík áður merktum andlitum)

[ctx: @option:check]
en: Use YOLO v3 detection model
is: Nota YOLO v3 greiningarlíkan

[ctx: @info:tooltip]
en: Face detection with YOLO v3 data model. Better results but slower.
is: Andlitaskönnun með YOLO v3 gagnalíkani. Betri niðurstöður en hægvirkara.

[ctx: @option:check]
en: Work on all processor cores
is: Vinna á öllum kjörnum örgjörva

[ctx: @info:tooltip]
en: Face detection and recognition are time-consuming tasks.
    You can choose if you wish to employ all processor cores
    on your system, or work in the background only on one core.
is: Andlitaskönnun og andlitakennsl eru tímafrekar aðgerðir.
    Þú getur valið um að nota alla örgjörvakjarna kerfisins, eða
    látið vinnsluna fara fram í bakgrunni á aðeins einum kjarna.

[ctx: @title:tab]
en: Settings
is: Stillingar

en: <b>Configure where you keep your images</b>
is: <b>Stilltu hvar myndir eigi að vera</b>

[ctx: This is a path name so you should include the slash in the translation]
en: /Pictures
is: /Myndir

en: <p>Please enter a location where you keep your images.</p> <p>You can choose any local folder, even one that already contains images.<br/> More folders can be added later under the <i>Settings</i> menu. </p>
is: <p>Settu inn staðinn þar sem þú vilt geyma myndirnar þínar.</p> <p>Þú getur valið hvaða möppu sem er á tölvunni þinni, líka einhverja sem inniheldur myndir nú þegar.<br/> Fleiri möppum má bæta við síðar með því að fara í <i>Stillingar</i> valmyndina. </p>

en: <p><i>Note:</i> removable media (such as USB drives or DVDs) and remote file systems (such as NFS, or Samba mounted with cifs/smbfs) are supported.</p>
is: <p><i>Athugaðu:</i> Fjarlægjanlegir miðlar (eins og USB drif eða DVD-diskar) og fjartengd skráakerfi (svo sem NFS, eða Samba tengt með cifs/smbfs) eru studdir.</p>

en: You must select a folder for digiKam to use as the root album. All of your images will go there.
is: Þú verður að velja möppu sem digiKam mun nota sem grunnmöppu fyrir albúmasafnið.

[ctx: @title:window]
en: Create Root Album Folder?
is: Búa til möppu fyrir grunnalbúm?

en: <p>The folder to use as the root album path does not exist:</p><p><b>%1</b></p>Would you like digiKam to create it for you?
is: Mappan sem þú valdir sem grunnalbúm er ekki til: <p><b>%1</b></p>Viltu að digiKam búi hana til fyrir þig?

[ctx: @title:window]
en: Create Root Album Folder Failed
is: Mistókst að búa til grunnmöppu

en: <p>digiKam could not create the folder to use as the root album.
    Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
is: <qt>DigiKam gat ekki búið til möppuna til að nota hana sem grunnalbúm. Veldu aðra staðsetningu.<p><b>%1</b></p></qt>

en: You do not seem to have write access for the folder selected to be the root album.
    Warning: Without write access, items cannot be edited.
is: Þú virðist ekki vera með skrifaðgang í möppuna sem þú valdir til að vera grunnmappa.
    Aðvörun: án skrifaðgangs er ekki hægt að breyta neinum hlutum.

en: <b>Configure where you will store databases</b>
is: <b>Stilltu hvar eigi að geyma gagnagrunna</b>

en: <b>Configure Metadata Storage to Files</b>
is: <b>Stilla skráningu lýsigagna í myndskrár</b>

en: <qt><p>Set here if you want to store the information assigned to items in digiKam in the files' metadata, to improve interoperability with other photo management programs:</p></qt>
is: <qt><p>Veldu hér hvort þú viljir að upplýsingar sem beitt er á myndir í digiKam séu skráðar beint í lýsigögn skráa, til að auka samhæfni við önnur myndaumsýsluforrit:</p></qt>

en: Do nothing
is: Gera ekkert

en: Add information to files
is: Bæta upplýsingum í skrár

en: <qt><p><i>Note:</i> recording information to the files' metadata can slow down photo management operations.</p></qt>
is: <qt><p><i>Athugaðu:</i> skráning upplýsinga beint í lýsigögn skráa getur hægt á ýmsum aðgerðum myndaumsýslu.</p></qt>

en: Migration from digiKam 4
is: Yfirfærsla úr digiKam 4

en: <qt><p><h1><b>Migrate configuration and metadata from digiKam 4</b></h1></p><p>You can choose here if you want to use the configuration and albums from digiKam 4 in new digiKam. Please note the following warnings:</p><p>Migration is done <b>at your own risk</b>. digiKam developers do not recommend it and do not support it. On the other hand, creating a new configuration might result in loss of tags and other metadata that was not embedded inside the pictures and was only available in digiKam 4's database.</p><p>In either case you are recommended to backup the configuration files and databases before proceeding.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Yfirfæra uppsetningu og lýsigögn úr digiKam 4</b></h1></p><p>Þú getur valið hér hvort þú vilt nota uppsetninguna og albúmin úr digiKam 4 í nýjasta digiKam. Taktu samt mark á eftirfarandi aðvörunum:</p><p>Yfirfærslan er gerð <b>á þína eigin ábyrgð</b>. Hönnuðir Digikam mæla ekki með að það sé gert og veita enga aðstoð varðandi vandamál sem gætu komið upp. Hins vegar getur alveg ný uppsetning valdið því að merki eða önnur lýsigögn tapist, ef þau hafa ekki verið skrifuð í myndskrárnar og séu þar af leiðandi einungis til í gagnagrunni digiKam 4.</p><p>Hvora leiðina sem þú velur, þá er mælt með því að þú takir öryggisafrit af öllum stillingaskrám og gagnagrunnum áður en lengra er haldið.</p></qt>

en: Migrate configuration from digiKam 4
is: Yfirfæra stillingar úr digiKam 4

en: Create a new configuration
is: Búa til nýja uppsetningu

en: <b>Configure Open File Behavior</b>
is: <b>Stilla hegðun við opnun skráa</b>

en: <qt><p>Specify how images should be opened when left-clicked on in the icon view:</p></qt>
is: <qt><p>Tilgreindu hvernig myndir eigi að opnast þegar vinstri-smellt er á þær í táknmyndasýninni:</p></qt>

en: Open a preview
is: Opna forskoðun

en: Open in the editor
is: Opna í myndvinnsluforriti

en: <qt><p><i>Note:</i> using a preview is always faster than using the editor, especially when checking a series of shots. However, you cannot change or fix the image in preview mode. Note that if you want to compare images quickly, it is often better to use the light table: images can be displayed side-by-side, and synchronized zooming and panning can be performed.</p></qt>
is: <qt><p><i>Athugaðu:</i> að nota forskoðun er alltaf fljótlegra en að nota myndvinnsluforritið, sérstaklega þegar verið er að skoða myndaraðir. Aftur á móti er ekki hægt að laga myndir í forskoðunarham. Athugaðu að þú getur notað ljósaborðið til að bera saman myndir á einfaldan máta, þar er hægt að stilla myndunum upp hlið við hlið, auk þess sem hægt er að stilla samhæfðan aðrátt.</p></qt>

en: <b>Configure Preview Behavior</b>
is: <b>Stilla hegðun forskoðunar</b>

en: <qt><p>Set here how images are displayed in preview mode and on the light table:</p></qt>
is: <qt><p>Stillir hvernig myndir eru birtar í forskoðunarham og á ljósaborðinu:</p></qt>

en: Load reduced version of image
is: Hlaða inn minnkaðri útgáfu myndarinnar

en: Load image
is: Hlaða inn mynd

en: <qt><p><i>Note:</i> loading a reduced version of an image is faster but can differ from the original, especially with Raw. In this case, a JPEG version of Raw pre-processed by camera is loaded, instead of the real image data. This JPEG image is embedded in the file metadata and is used by the camera to display a Raw image faster to a TV screen.</p></qt>
is: <qt><p><i>Athugaðu:</i> að hlaða inn minnkaðri útgáfu myndar er hraðvirkara en getur verið frábrugðið upprunalegu myndinni, sérstaklega hvað varðar RAW-myndir. Í því tilviki er hlaðið inn JPEG útgáfu RAW-mynda í stað raunverulegu myndgagnanna, útgáfu sem er formeðhöndluð í myndavélinni sjálfri. Þessi JPEG mynd er vistuð inn í lýsigögn myndarinnar og er notuð af myndavélinni til að birta RAW-mynd á skjá eða sjónvarpi.</p></qt>

en: <b>Configure Raw File Handling</b>
is: <b>Stilla meðhöndlun RAW-mynda</b>

en: <qt><p>Set here how you want to open Raw images in the editor:</p></qt>
is: <qt><p>Stilltu hér hvernig þú vilt opna RAW-myndir í myndvinnsluforritinu:</p></qt>

en: Open directly, with adjustments made automatically
is: Opna beint, með sjálfvirkum leiðréttingum

en: Use the Raw import tool to adjust corrections manually
is: Nota RAW-innflutningstólið til að stilla leiðréttingar handvirkt

en: <qt><p><i>Note:</i> the Raw import tool is designed for advanced users who want to have the best control over the image. This requires more time in your workflow.</p></qt>
is: <qt><p><i>Athugaðu:</i> RAW-innflutningstólið er hannað fyrir vana notendur sem vilja halda sem bestri sjórn á öllum aðgerðum. Notkun slíks krefst meiri tíma í verkferlinu.</p></qt>

en: Scan Your Collection
is: Skanna safnið þitt

en: <qt><p>Congratulations. Your minimal setup is done.</p><p>Remember, you can customize more settings using the digiKam configuration panel. To learn more about the digiKam world, we recommend reading the <b>digiKam handbook</b> using the <b>Help/Handbook</b> menu entry (you need to install the separate digiKam documentation package.) You can also read the manual online from the <a href='https://docs.digikam.org/en/index.html'>dedicated website</a>.</p><p>Press <b>Finish</b> to close this assistant. digiKam will scan your collection to register all albums in the database. Items including in albums are collected after startup stage in background.</p><p><i>Note:</i> depending on your collection size, this operation can take a while. If you cancel the scanning operation, it will start again in the next digiKam session.</p><p>When scanning has completed, at next start-up, digiKam will only check your collection to identify new albums - which is much faster. You can force digiKam to scan for new items manually using the <b>Tools->Maintenance->Scan for new items</b> menu entry.</p></qt>
is: <qt><p>Til hamingju. Þú hefur lokið grunnuppsetningu.</p><p>Mundu bara að þú getur alltaf breytt þessum stillingum með því að fara í stillingaglugga digiKam. Til að fræðast meira um digiKam veröldina, mælum við með því að þú lesir <b>digiKam handbókina</b> með því að fara í valmyndina <b>Hjálp/Handbók</b> (þú verður að setja sérstaklega upp digiKam skjölunarpakkann - digikam-docs.) Þú getur líka lesið handbókina með því að fara á <a href='https://docs.digikam.org/en/index.html'>digikam.org vefsvæðið</a>.</p><p>Ýttu á <b>Ljúka</b> til að loka þessu leiðsagnarforriti. digiKam mun síðan skanna myndasafnið þitt og skrá ýmsar upplýsingar í gagnagrunninn.</p><p><i>Athugaðu:</i> það fer eftir stærð myndasafnsins þíns hvað þessi skönnun tekur langan tíma. Ef þú hættir í  skönnuninni, mun henni verða haldið áfram í næsta skipti sem digiKam er ræst.</p><p>Þegar skönnuninni hefur verið lokið, mun digiKam einungis kanna safnið þitt í ræsingu eftir nýjum hlutum - sem er mikið fljótlegra. Hægt er að endurskanna safnið með því að fara í  <b>Verkfæri->Viðhald->Leita að nýjum atriðum</b> valmyndina.</p></qt>

en: <b>Enabled Contextual Tooltips</b>
is: <b>Virkar samhengisvísbendingar</b>

en: <qt><p>Set here if you want to show contextual tooltips in icon-view and folder-view:</p></qt>
is: <qt><p>Stilltu hér hvort þú vilt láta sýna samhengisvísbendingar í möppu- og táknmyndasýn:</p></qt>

en: Do not show tooltips
is: Ekki sýna vísbendingar

en: Use Tooltips
is: Nota vísbendingar

en: <qt><p><i>Note:</i> tooltips show photograph and digiKam metadata on the fly, as the mouse moves over items. This can be useful when selecting items. Tooltips are displayed in the album folder view, album icon view, camera icon view, batch queue list, and thumb bar. From the digiKam configuration dialog, you can customize the contents of these tooltips and the fonts used.</p></qt>
is: <qt><p><i>Athugaðu:</i> vísbendingar sýna sjálfkrafa lýsigögn frá ljósmynd og digiKam gagnagrunni, um leið og músarbendill fer yfir myndir. Þetta getur verið gagnlegt þegar verið er að velja myndir. Vísbendingar eru birtar í möppusýn albúma, táknmyndasýn albúma, táknmyndasýn myndavélar, magnvinnslulista, og á smámyndaslá. Hægt er að fínstilla hvaða atriði og hvernig þau eru birt, í digiKam stillingaglugganum.</p></qt>

en: <qt><p><h1><b>Welcome to digiKam %1</b></h1></p><p>digiKam is an advanced digital photo management application published as open-source.</p><p>This assistant will help you to configure first run settings to be able to use digiKam quickly.</p></qt>
is: <qt><p><h1><b>Velkomin í digiKam %1</b></h1></p><p>digiKam er þróað myndaumsýslutól sem er gefið út sem opinn hugbúnaður.</p><p>Þessi uppsetningapúki hjálpar þér að setja helstu stillingar svo þú getir byrjað að nota digiKam fljótt og vel.</p></qt>

en: <qt><br/><p>You can ignore the following if you use digiKam for the first time:</p><p><b>Transition from digiKam 4</b></p><p>Configuration files from digiKam 4 are not migrated. The old database can still be used, you just need to choose the same locations for collections and database in the following dialogs. It is recommended to create a backup of your database before proceeding.</p><p>The new location for configuration files is %1 (old %2). There are unresolved problems reported when re-using old configuration files, so it is not recommended to do it for the moment, and at your own risk.</p></qt>
is: <qt><br/><p>Þú mátt sleppa eftirfarandi ef þú hefur aldrei notað digiKam áður:</p><p><b>Millifærsla úr digiKam 4</b></p><p>Stillingaskrár úr digiKam 4 yfirfærast ekki. Hægt er að nota gamla gagnagrunninn, þú þarft bara að velja sömu staðsetningu fyrir söfn og gagnagrunn í gluggunum sem koma hér á eftir. Mælt er með því að tekið sé öryggisafrit af gagnagrunninum þínum áður en haldið er áfram.</p><p>Nýja staðsetningin fyrir stillingaskrárnar er %1 (gamla var %2). Það eru ennþá óleyst vandamál ef notaðar eru gamlar stillingaskrár, þannig að ekki er mælt með því að slíkt sé gert, og er það þá alfarið á eigin ábyrgð.</p></qt>

en: Ref. images
is: Viðmiðunarmyndir

en: Ref. dates
is: Viðmiðunardagsetningar

en: Ref. albums
is: Viðmiðunaralbúm

en: Items
is: Hlutir

en: Avg. similarity
is: Meðal-líkindi

en: This shows all found duplicate items.
is: Hér geturðu séð alla þá hluti sem fundust í margtaki.

[ctx: @action]
en: Update fingerprints
is: Uppfæra fingraför

[ctx: @info]
en: Use this button to update all image fingerprints.
is: Veldu þetta til að uppfæra fingraför allra mynda.

[ctx: @action]
en: Find duplicates
is: Finna tvítekningar

[ctx: @info]
en: Use this button to scan the selected albums for duplicate items.
is: Veldu þetta til að skanna valin albúm og finna margtekin atriði.

[ctx: @label]
en: Search in:
is: Leita í:

[ctx: @label]
en: Similarity range:
is: Líkindasvið:

[ctx: @label]
en: Restriction:
is: Takmörkun:

[ctx: @label:listbox similarity restriction]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @label:listbox similarity restriction]
en: Restrict to reference album
is: Takmarka við viðmiðunaralbúm

[ctx: @label:listbox similarity restriction]
en: Exclude reference album
is: Útiloka viðmiðunaralbúm

[ctx: @info]
en: Use this option to restrict the duplicate search with some criteria, as to limit search to the album of reference image, or to exclude the album of reference image of the search.
is: Notaðu þetta til að takmarka leit að tvítökum við ákveðin skilyrði, eins og að takmarka leitina við albúm viðmiðunarmyndar, eða að útiloka albúm viðmiðunarmyndar frá leitinni.

[ctx: @label]
en: Restrict to:
is: Takmarka við:

[ctx: @label:listbox similarity album tag relation]
en: Only selected tab
is: Aðeins valinn flipi

[ctx: @label:listbox similarity album tag relation]
en: One of
is: Eitt af

[ctx: @label:listbox similarity album tag relation]
en: Both
is: Bæði

[ctx: @label:listbox similarity album tag relation]
en: Albums but not tags
is: Albúm en ekki merki

[ctx: @label:listbox similarity album tag relation]
en: Tags but not albums
is: Merki en ekki albúm

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Older or Larger
is: Eldra eða stærra

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Prefer selected folder as reference
is: Kjósa fremur valda möppu sem tilvísun

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Prefer other than selected folder as reference
is: Kjósa fremur annað en valda möppu sem tilvísun

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Prefer Newer Creation Date
is: Kjósa fremur nýrri upprunadag

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Prefer Newer Modification Date
is: Kjósa fremur nýrri breytingardagsetningu

[ctx: @label:listbox similarity reference selection method]
en: Select method for reference image selection
is: Veldu aðferð við val viðmiðunarmyndar

[ctx: @label]
en: Reference
is: Tilvísun

[ctx: @group]
en: Reference Image Selection Method
is: Aðferð við val viðmiðunarmyndar

[ctx: @info]
en: Use this option to decide about the relation of the selected albums and tags.
    "One of" means that the images are either in the selected albums or tags.
    "Both" means that the images are both in the selected albums and tags.
    "Albums but not tags" means that images must be in the selected albums but not tags.
    "Tags but not albums" means that images must be in the selected tags but not albums.
    "Only selected tab" means that only the selected tab is used.
is: Veldu þennan valkost til að ákvarða vensl valinna albúma og merkja.
    "Eitt af" merkir að myndirnar eru annað hvort í völdum merkjum eða albúmum.
    "Bæði" merkir að myndirnar eru bæði í völdum merkjum eða albúmum.
    "Albúm en ekki merki" merkir að myndirnar verða að í völdum albúmum en ekki merkjum.
    "Merki en ekki albúm" merkir að myndirnar verða að í völdum merkjum en ekki albúmum.
    "Aðeins valinn flipi" merkir að einungis valinn flipi er notaður.

[ctx: @action]
en: Remove Duplicates
is: Fjarlægja tvítekningar

[ctx: @info]
en: Use this button to delete all duplicate images.
is: Notaðu þennan hnapp til að eyða öllum margteknum atriðum.

[ctx: Find Duplicates Tab]
en: Duplicates
is: Tvítekningar

[ctx: Similar Image Tab]
en: Image
is: Mynd

[ctx: Sketch Search Tab]
en: Sketch
is: Skissa

en: Image fingerprints have not yet been generated for your collection. The Similarity Search Tools will not be operational without pre-generated fingerprints. Please generate the fingerprints first.
is: Fingraför myndanna þinna hafa ekki ennþá verið útbúin. Líkindaleitaráhöld geta ekki unnið án slíkra forunninna fingrafara. Endilega útbúðu fingraförin fyrst.

en: <p>Drag & drop an image here<br/>to perform similar<br/>items search.</p><p>You can also use the context menu<br/> when browsing through your images.</p>
is: <p>Dragðu & slepptu mynd hér<br/>til að framkvæma leit<br/>að svipuðum hlutum.</p><p>Þú getur líka notað samhengisvalmyndina<br/> (hægrismella) þegar þú flettir í gegnum myndirnar þínar.</p>

en: <b>File</b>:
is: <b>Skrá</b>:

en: <b>Folder</b>:
is: <b>Mappa</b>:

[ctx: @label]
en: Search in albums:
is: Leita í albúmum:

en: Similarity range:
is: Líkindasvið:

en: Select here the approximate similarity interval as a percentage.
is: Veldu hér áætlað líkindabil sem prósentuhlutfall.

en: Enter the name of the current similar image search to save in the "Similarity Searches" view.
is: Settu hér nafnið sem notað er til vistunar á núverandi líkindaleit í "Líkindaleitir"-sýnina.

en: Save current similar image search to a new virtual Album
is: Vista núverandi leit að svipuðum myndum í nýrri sýndarmöppu

en: If you press this button, the current similar image search will be saved to a new search virtual album using name set on the left side.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, mun núverandi leit að svipuðum myndum verða vistuð í nýrri sýndarmöppu, nafnið er sett inn til vinstri.

en: Set here the brush color used to draw sketch.
is: Veldu hér lit þann sem notaður verður á skissu.

en: Undo last draw on sketch
is: Hætta við síðustu aðgerð á skissu

en: Use this button to undo last drawing action on sketch.
is: Veldu þetta til að afturkalla síðustu aðgerð við skissu.

en: Redo last draw on sketch
is: Endurtaka síðustu aðgerð á skissu

en: Use this button to redo last drawing action on sketch.
is: Veldu þetta til að endurgera síðustu aðgerð við skissu.

en: Pen:
is: Penni:

en: Set here the brush size in pixels used to draw sketch.
is: Veldu hér breidd pensils í mynddílum fyrir skissuna.

en: Set here the number of items to find using sketch.
is: Veldu hér fjölda hluta sem á að finna með skissu.

en: Clear sketch
is: Hreinsa skissu

en: Use this button to clear sketch contents.
is: Notaðu þetta til að hreinsa innihald skissunnar.

en: Enter the name of the current sketch search to save in the "Similarity Searches" view.
is: Settu hér nafnið sem notað er til vistunar á núverandi skissuleit í "Líkindaleitir"-sýnina.

en: Save current sketch search to a new virtual Album
is: Vista núverandi skissuleit í nýtt sýndaralbúm

en: If you press this button, the current sketch fuzzy search will be saved to a new search virtual album using the name set on the left side.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, mun núverandi skissuleit verða vistuð í nýrri sýndarmöppu, nafnið er sett inn til vinstri.

en: You simply draw here a rough sketch of what you want to find and digiKam will displays the best matches in thumbnail view.
is: Þú einfaldlega teiknar hér gróflega skissu af því sem þú vilt finna og DigiKam mun birta bestu samsvaranirnar í smámyndasýn.

en: Draw a sketch here
    to perform a
    Fuzzy search
is: Teiknaðu skissu hér
    til að framkvæma
    loðna leit

en: Roadmap
is: Götukort

en: Satellite
is: Gervitungl

en: Hybrid
is: Blandað

en: Terrain
is: Yfirborð

en: Show Map Type Control
is: Birta kortastýringu

en: Show Navigation Control
is: Birta leiðarstýringu

en: Show Scale Control
is: Birta kvarðastýringu

en: Google Maps
is: Google Kort

en: Float items
is: Fleyta hlutum

en: Marble Virtual Globe
is: Marble sýndarhnöttur

en: Atlas map
is: Atlaskort

en: Satellite map
is: Gervitunglamynd

en: OpenStreetMap (Vector)
is: OpenStreetMap (vektor)

[ctx: Spherical projection]
en: Spherical
is: Kúlulaga

en: Equirectangular
is: Ferningslaga

en: Show compass
is: Birta áttavita

en: Show scale bar
is: Birta kvarðastiku

en: Show navigation
is: Birta stjórnunarspjald

en: Show overview map
is: Birta yfirlitskort

en: Other Marble Themes
is: Önnur Marble þemu

en: Projection
is: Vörpun

en: Export as...
is: Flytja út sem...

en: Bookmark folder
is: Bókamerkjamappa

en: The file is not an XBEL version 1.0 file.
is: Skráin er ekki gild XBEL-skrá af útgáfu 1.0.

en: Unknown title
is: Óþekktur titill

[ctx: @title:window]
en: Add Bookmark
is: Bæta við bókamerki

en: Type a name and a comment for the bookmark, and choose where to keep it.
is: Settu inn nafn og athugasemd fyrir bókamerkið og veldu hvar eigi að geyma það.

en: Bookmark title
is: Heiti bókamerkis

en: Bookmark comment
is: Athugasemd við bókamerki

[ctx: @title:window]
en: Edit Geolocation Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum hnattstaðsetningar

en: &Remove
is: Fja&rlægja

en: Add Folder
is: Bæta við möppu

en: New Folder
is: Ný mappa

[ctx: @title:window]
en: Bookmarks Management
is: Umsýsla bókamerkja

[ctx: @info]
en: Do you want to remove "%1" from your Bookmarks collection?
is: Viltu fjarlægja "%1" úr bókamerkjasafninu þínu?

en: Remove Bookmark
is: Fjarlægja bókamerki

en: Insert Bookmark
is: Setja inn bókamerki

en: Title Change
is: Breyttur titill

en: Comment Change
is: Breytt athugasemd

en: Address Change
is: Breytt heimilisfang

[ctx: @title: bookmark header]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: bookmark header]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @title:window]
en: Loading Bookmark
is: Hleð inn bókamerkjum

en: Error when loading bookmarks on line %1, column %2:
    %3
is: Villa við að hlaða inn bókamerkjum á línu %1, dálki %2:
    %3

[ctx: @title:window]
en: Open File
is: Opna skrá

en: Imported %1
is: Flutti inn %1

[ctx: @title:window]
en: Save File
is: Vista skrá

en: %1 Bookmarks.xbel
is: %1 Bókamerki.xbel

[ctx: @title:window]
en: Export Bookmark
is: Flytja út bókamerki

en: Error saving bookmarks
is: Villa við að vista bókamerki

en: Edit Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum

en: Add Bookmark...
is: Bæta við bókamerki...

en: <p>Copyright %1</p>
is: <p>Höfundarréttur %1</p>

en: Warning: Sidecar settings
is: Aðvörun: stillingar fylgiskráa

en: You have enabled writing to sidecar files for metadata storage in the host application, but not for reading. This means that any metadata stored in the sidecar files will be overwritten here.
    Please enable reading of sidecar files in the host application or continue at your own risk.
is: Þú hefur gert virkt að skrifa lýsigögn í fylgiskrár (sidecar) í aðalforritinu, en ekki til lestrar slíkra skráa. Þetta þýðir að fyrir öll lýsigögn sem geymd eru í fylgiskrám verður skrifað yfir þau hér.
    Endilega gerðu virkt að lesa lýsigögn í fylgiskrár í aðalforritinu, annars heðdurðu áfram algerlega á eigin ábyrgð.

en: 1 image moved | %1 images moved
is[0]: 1 mynd færð
is[1]: %1 myndir færðar

en: Load GPX files...
is: Hlaða inn GPX skrám...

en: Show tracks on Map
is: Birta ferla á korti

en: Set this option to show tracks on the Map
is: Veldu þetta til að birta ferla á kortinu

en: Only use selected images
is: Aðeins nota valdar myndir

en: Set this option to correlate selected images only
is: Veldu þetta til að para einungis valdar myndir

en: Camera time zone:
is: Tímabelti myndavélar:

en: <p>Sets the time zone the camera was set to during photo shooting, so that the time stamps of the images can be converted to GMT to match the GPS time reference.</p><p>Note: positive offsets count eastwards from zero longitude (GMT), they are 'ahead of time'.</p>
is: <p>Stillir tímabelti við það þegar myndatakan fór fram, til þess að hægt sé að breyta tímamerkinu í GMT til að fá samsvörun við GPS tíma.</p><p>Athugið: jákvæð hliðrun telst vera í austurátt frá núllbaug lengdar (GMT), þar er klukkan 'á undan'.</p>

en: Offset of pictures (hh:mm:ss):
is: Tímahliðrun mynda (hh:mm:ss):

en: Sets the offset between picture times and track times. E.g. to correct wrong camera clock or different time zone.
is: Stillir hliðrun á tímum mynda og tímum ferilsins. Til dæmis til að leiðrétta ranga klukku í myndavél eða mismunandi tímabelti.

en: Set whether picture time is ahead or behind the track time.
is: Stilltu hvort tími myndar sé á undan eða eftir tíma ferilsins.

en: Interpolate
is: Skjóta inn

en: Max. time gap (hh:mm:ss):
is: Mesti tímamunur (hh:mm:ss):

en: Sets the maximum time difference to interpolate GPX file points to image time data. If the time difference exceeds this setting, no match will be attempted.
is: Stillir hver mesti tímamunur má vera milli tökutíma myndar og GPS punkts svo samsvörun verði á milli. Ef tímamunurinn er meiri verður ekki tengt á milli.

en: Match directly
is: Samsvara beint

en: Sets the maximum time difference from a GPS track point to the image time to be matched. If the time difference exceeds this setting, no match will be attempted.
is: Stillir hver mesti tímamunur má vera milli tökutíma myndar og GPS punkts svo samsvörun verði á milli. Ef tímamunurinn er meiri verður ekki tengt á milli.

en: Correlate
is: Pörun

en: The following GPX file could not be loaded: | The following %1 GPX files could not be loaded:
is[0]: Ekki var hægt að hlaða inn eftirfarandi GPX skrá:
is[1]: Ekki var hægt að hlaða inn eftirfarandi %1 GPX skrám:

[ctx: @title:window]
en: Error Loading GPX File | Error Loading GPX Files
is[0]: Villa við hleðslu GPX skráar
is[1]: Villa við hleðslu GPX skráa

en: Correlating images -
is: Para staðsetningu við myndir -

[ctx: @title:window]
en: Correlation Failed
is: Pörun mistókst

en: Could not correlate any image - please make sure the offset and gap settings are correct.
is: Gat ekki parað staðsetningarhnit við neina mynd - gakktu úr skugga um að stillingar á tímabelti og frávikum séu réttar.

[ctx: @title:window]
en: Correlation Succeeded
is: Pörun tókst

en: All images have been correlated. You can now check their position on the map.
is: Allar myndir hafa verið paraðar við staðsetningarhnit. Þú getur núna skoðað staðsetningu þeirra á landakortinu.

[ctx: @title:window]
note: i18np. See bug #376438 for details.
en: Correlation Finished
is: Pörun lokið

en: One image out of %2 images have been correlated. Please check the offset and gap settings if you think that more images should have been correlated. | %1 out of %2 images have been correlated. Please check the offset and gap settings if you think that more images should have been correlated.
is[0]: Ein mynd af %2 myndum hefur verið pöruð við staðsetningarhnit. Gakktu úr skugga um að stillingar á tímabelti og frávikum séu réttar ef þú heldur að fleiri myndir hefðu átt að vera paraðar.
is[1]: %1 af %2 myndum hafa verið paraðar við staðsetningarhnit. Gakktu úr skugga um að stillingar á tímabelti og frávikum séu réttar ef þú heldur að fleiri myndir hefðu átt að vera paraðar.

en: 1 image correlated | %1 images correlated
is[0]: 1 mynd pöruð
is[1]: %1 myndir paraðar

[ctx: @title: track list header]
en: Color
is: Litur

[ctx: @title: track list header]
en: Filename
is: Skráarheiti

[ctx: @title: track list header]
en: #points
is: Fjöldi punkta

en: Not available
is: Ekki tiltækt

en: #Sat: %1
is: #tungla: %1

en: Modified
is: Breytt

en: Date and time
is: Dagsetning og tími

en: Failed to open file.
is: Gat ekki opnað skrá.

en: Failed to add GPS info to image.
is: Gat ekki bætt GPS-upplýsingum í mynd.

en: Failed to remove GPS info from image
is: Gat ekki fjarlægt GPS-upplýsingar úr mynd

en: Failed to save tags to file.
is: Gat ekki vistað merki í skrá.

en: Unable to save changes to file
is: Gat ekki vistað breytingar í skrá

en: Paste coordinates
is: Líma staðsetningarhnit

en: Paste coordinates swapped
is: Líma staðsetningarhnit víxluð

en: Remove coordinates
is: Fjarlægja staðsetningarhnit

en: Remove altitude
is: Fjarlægja hæðarupplýsingar

en: Remove uncertainty
is: Fjarlægja óvissuupplýsingar

en: Remove speed
is: Fjarlægja hraðaupplýsingar

en: Look up missing altitude values
is: Fletta upp hæðarupplýsingum sem vantar

en: Found more than one point on the clipboard - can only assign one point at a time.
is: Fann fleiri en einn punkt á klippiborðinu - einungis er hægt að úthluta einum punkti í einu.

en: Could not find any coordinates on the clipboard.
is: Fann engin staðsetningarhnit á klippiborðinu.

en: Coordinates pasted
is: Límdi staðsetningarhnit

en: Bookmark selected
is: Bókamerki valið

en: Remove coordinates information
is: Fjarlægja upplýsingar um hnit

en: Remove altitude information
is: Fjarlægja hæðarupplýsingar

en: Remove uncertainty information
is: Fjarlægja óvissuupplýsingar

en: Looking up altitudes
is: Fletti upp hæðarupplýsingum

en: Altitude lookup failed:
    %1
is: Hæðaruppfletting mistókst:
    %1

en: Altitude looked up
is: Hæð flett upp

en: {Country}
is: {Land}

[ctx: Part of a country]
en: {State}
is: {Hérað/Fylki}

en: {State district}
is: {Umdæmi}

en: {County}
is: {Sveitarfélag}

en: {City}
is: {Borg}

en: {City district}
is: {Borgarhverfi}

en: {Town}
is: {Bær}

en: {Village}
is: {Þorp}

en: {Hamlet}
is: {Byggðarkjarni}

en: {Street}
is: {Gata}

en: {House number}
is: {Húsnúmer}

en: {Place}
is: {Staður}

en: Add country tag
is: Bæta við merki fyrir land

en: Add state tag
is: Bæta við merki fyrir hérað/fylki

en: Add state district tag
is: Bæta við merki fyrir landssvæði

en: Add county tag
is: Bæta við merki fyrir sveitarfélag

en: Add city tag
is: Bæta við merki fyrir borg

en: Add city district tag
is: Bæta við merki fyrir hverfi

en: Add suburb tag
is: Bæta við merki fyrir úthverfi

en: Add town tag
is: Bæta við merki fyrir bæjarfélag

en: Add village tag
is: Bæta við merki fyrir þorp

en: Add hamlet tag
is: Bæta við merki fyrir byggðakjarna

en: Add street
is: Bæta við merki fyrir land

en: Add house number tag
is: Bæta við merki fyrir húsnúmer

en: Add place
is: Bæta við merki fyrir stað

en: Add Local Administrative Area 2
is: Bæta við merki fyrir stjórnsýslustig 2

en: Add Local Administrative Area 1
is: Bæta við merki fyrir stjórnsýslustig 1

en: Add new tag
is: Bæta við nýju merki

en: Remove selected tag
is: Fjarlægja valið merki

en: Remove all control tags below this tag
is: Fjarlæja öll auðkennismerki fyrir neðan þetta merki

en: Add all address elements
is: Bæta við öllum upplýsingum varðandi heimilisfang

en: Select language:
is: Veldu tungumál:

en: Select service:
is: Veldu þjónustu:

en: Geonames.org place name (non-US)
is: Geonames.org staðarheiti (utan-BNA)

en: Geonames.org full address (US only)
is: Geonames.org fullt heimilisfang (aðeins BNA)

en: Less options
is: Færri valkostir

en: Write locations as tags
is: Skrifa staðsetningar sem merki

en: Write locations metadata
is: Skrifa staðsetningarmerki í lýsigögn

en: Process reverse geocoding
is: Vinna viðsnúna staðsetningarkóðun

en: Image tags are changed.
is: Myndamerki hafa breyst.

en: Retrieving RG info -
is: Næ í upplýsingar frá viðsnúinni staðsetningarkóðun -

[ctx: @title:window]
en: Reverse Geo-coding Error
is: Villa í viðsnúinni staðsetningarkóðun

[ctx: @title:window]
en: Add New Tag
is: Bæta við nýju merki

en: Select a name for the new tag:
is: Veldu nafn á nýja merkið:

en: %1 out of %2 images have been reverse geocoded. Would you like to keep the tags which were already obtained?
is: %1 af %2 myndum hafa verið meðhöndlaðar með viðsnúinni staðsetningarkóðun. Viltu halda þeim merkjum sem þegar hafa verið búin til?

en: 1 image have been reverse geocoded. Would you like to keep the tags which were already obtained?
is: 1 mynd hefur verið meðhöndlaðar með viðsnúinni staðsetningarkóðun. Viltu halda þeim merkjum sem þegar hafa verið búin til?

[ctx: @title:window]
en: Abort reverse geocoding?
is: Hætta við viðsnúna staðsetningarkóðun?

en: Could not open: %1
is: Gat ekki opnað: %1

en: File is empty.
is: Skráin er tóm.

en: Probably not a GPX file.
is: Líklega ekki GPX-skrá.

en: File is a GPX file, but no track points with valid timestamps were found.
is: Skráin er GPX-skrá, en engir leiðarpunktar með gildum tímamerkjum fundust.

en: Map settings
is: Stillingar landakorts

en: Zoom in
is: Renna að

en: Zoom out
is: Renna frá

en: Switch between markers and thumbnails.
is: Skipta milli merkja og smámynda

en: Preview single items
is: Forskoða stök atriði

en: Preview grouped items
is: Forskoða hópuð atriði

en: Show numbers
is: Sýna númer

en: Increase the thumbnail size on the map
is: Auka stærð smámynda á kortinu

en: Decrease the thumbnail size on the map
is: Minnka stærð smámynda á kortinu

en: Remove the current region selection
is: Fjarlægja núverandi svæðisval

en: Select images by drawing a rectangle
is: Veldu myndir með því að draga rétthyrning

en: Pan mode
is: Hliðrunarhamur

en: Zoom into a group
is: Renna inn að hópi

en: Create a region selection from a thumbnail
is: Búa til svæðisval út frá smámynd

en: Filter images
is: Sía myndir

en: Remove the current filter
is: Fjarlægja núverandi síu

en: Select images
is: Veldu myndir

en: Lock the map position
is: Læsa hnattstöðu

en: Load tracks from albums
is: Hlaða lögum inn úr hljómplötum

en: Geolocation Interface
is: Hnattstaðsetningarviðmót

en: Sorting
is: Röðun

en: Show oldest first
is: Sýna elstu myndina fyrst

en: Show youngest first
is: Sýna yngstu myndina fyrst

en: Sort by rating
is: Raða eftir einkunn

en: Enter the name of the current map search to save in the "Map Searches" view.
is: Settu hér nafnið á þeirri kortaleit sem þú vilt vista í "Kortaleitir"-sýnina.

en: Save current map search to a new virtual album.
is: Vista núverandi kortaleit í nýtt sýndaralbúm.

en: If this button is pressed, the current map search will be saved to a new search virtual album using the name set on the left side.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, verður þessi kortaleit vistuð í nýtt sýndaralbúm fyrir leitir og verður heitið notað sem skilgreint er hér til vinstri.

en: Search by area:
is: Leita eftir svæði:

en: Show Non-Geolocated Items
is: Birta óhnattstaðsett atriði

en: Search name already exists.
    Please enter a new name:
is: Önnur leit með sama nafni er til.
    Veldu eitthvað annað nafn:

[ctx: @title:window]
en: Name Exists
is: Nafn er þegar til

en: Non Geo-located Items
is: Ekki-hnattstaðsett atriði

[ctx: the planet]
en: Mercury
is: Kvikasilfur

[ctx: the planet]
en: Earth
is: Jörðin

[ctx: the planet]
en: Jupiter
is: Júpíter

[ctx: the planet]
en: Saturn
is: Satúrnus

[ctx: the planet]
en: Uranus
is: Úranus

[ctx: the planet]
en: Neptune
is: Neptúnus

[ctx: the earth's star]
en: Sun
is: Sólin

[ctx: the earth's moon]
en: Moon
is: Tunglið

en: Sky
is: Himinn

[ctx: a planet without data]
en: Unknown Planet
is: Óþekkt pláneta

en: &Lock
is: &Læsa

en: &Hide
is: &Fela

en: &Configure...
is: &Grunnstilla...

[ctx: means centimeters]
en: cm
is: smcm

en: Copy Coordinates
is: Afrita staðsetningarhnit

en: Copy geo: URL
is: Afrita geo: URL-slóð

en: &Address Details
is: Nán&ar um heimilisfang

en: No description available.
is: Engin lýsing tiltæk.

en: National Capital
is: Höfuðborg lands

en: City
is: Borg/Staður

en: State Capital
is: Höfuðborg fylkis/sýslu

en: County Capital
is: Sýslumiðstöð

en: Capital
is: Höfuðstaður

en: Village
is: Þorp

en: &Info Boxes
is: Upplýs&ingareitir

en: Address Details
is: Nánar um heimilisfang

en: W
is: V

en: E
is: A

en: Valley
is: Dalur

en: Crater
is: Gígur

en: Sea
is: Hafið

en: Manned Landing Site
is: Mannaður lendingarstaður

en: Robotic Rover
is: Vélkönnuður

en: Unmanned Soft Landing Site
is: Ómannaður mjúklendingarstaður

en: Unmanned Hard Landing Site
is: Ómannaður brotlendingarstaður

en: Mountain
is: Hlíðarjökull

en: Nation Capital
is: Þjóðarhöfuðborg

en: Nation
is: Þjóð

en: Volcano
is: Eldfjall

en: Continent
is: Heimsálfa

en: Ocean
is: Úthaf

en: Geographic Pole
is: Landfræðilegur póll

en: Magnetic Pole
is: Segulpóll

en: Ship Wreck
is: Skipsflak

en: Air Port
is: Flugvöllur

en: Observatory
is: Athugunarstöð

en: Military Danger Area
is: Hættulegt hersvæði

en: OSM Site
is: Vefsvæði OSM

en: Coordinate
is: Hnit

en: City Capital
is: Höfuðborg

en: Suburb
is: Úthverfi

en: Hamlet
is: Byggðakjarni

en: Locality
is: Sveitarfélag

en: Town
is: Bær

en: Town Capital
is: Héraðsbær

en: Village Capital
is: Höfuðþorp

en: Water
is: Vatn

en: Reef
is: Sker

en: Wood
is: Viður

en: Beach
is: Strönd

en: Wetland
is: Votlendi

en: Glacier
is: Jökull

en: Ice Shelf
is: Meginís

en: Scrub
is: Runnar

en: Cliff
is: Klettar

en: Heath
is: Heiði

en: Traffic Signals
is: Umferðarljós

en: Elevator
is: Lyfta

en: Steps
is: Tröppur

en: Unknown Road
is: Óþekktur vegur

en: Footway
is: Gönguleið

en: Track
is: Slóði

en: Cycleway
is: Hjólaleið

en: Service Road
is: Þjónustuvegur

en: Road
is: Vegur

en: Residential Road
is: Íbúðagata

en: Living Street
is: Vistgata

en: Unclassified Road
is: Óflokkaður vegur

en: Tertiary Link Road
is: Safnbrautartenging

en: Tertiary Road
is: Safnbraut

en: Secondary Link Road
is: Tengibraut

en: Secondary Road
is: Tengivegur

en: Primary Link Road
is: Stofnvegartenging

en: Primary Road
is: Stofnvegur

en: Raceway
is: Keppnisbraut

en: Trunk Link Road
is: Stofnbrautartenging

en: Trunk Road
is: Stofnbraut (Hringvegurinn)

en: Motorway Link Road
is: Hraðbrautartenging

en: Motorway
is: Hraðbraut

en: Corridor
is: Gangur

en: Building
is: Bygging

en: Camping
is: Tjaldsvæði

en: Hostel
is: Farfuglaheimili

en: Hotel
is: Hótel

en: Motel
is: Mótel

en: Youth Hostel
is: Farfuglaheimili

en: Guest House
is: Gistihús

en: Library
is: Bókasafn

en: Kindergarten
is: Leikskóli

en: College
is: Framhaldskóli

en: School
is: Skóli

en: University
is: Háskóli

en: Biergarten
is: Bjórgarður

en: Cafe
is: Kaffihús

en: Fast Food
is: Skyndibitastaður

en: Pub
is: Krá

en: Restaurant
is: Veitingastaður

en: Dentist
is: Tannlæknir

en: Doctors
is: Læknar

en: Hospital
is: Sjúkrahús

en: Pharmacy
is: Lyfjabúð

en: Veterinary
is: Dýraspítali

en: ATM
is: Hraðbanki

en: Bank
is: Banki

en: Archaeological Site
is: Fornminjar

en: Embassy
is: Sendiráð

en: Emergency Phone
is: Neyðarsími

en: Mountain Rescue
is: Fjallabjörgun

en: Water Park
is: Vatnsleikjagarður

en: Community Centre
is: Samfélagsmiðstöð

en: Fountain
is: Gosbrunnur

en: Night Club
is: Næturklúbbur

en: Bench
is: Bekkur

en: Court House
is: Dómshús

en: Fire Station
is: Slökkvistöð

en: Hunting Stand
is: Skotvöllur

en: Police
is: Lögreglustöð

en: Post Box
is: Póstkassi

en: Post Office
is: Pósthús

en: Prison
is: Fangelsi

en: Recycling
is: Endurvinnsla

en: Shelter
is: Skýli

en: Telephone
is: Sími

en: Toilets
is: Klósett

en: Town Hall
is: Ráðhús

en: Waste Basket
is: Ruslafata

en: Drinking Water
is: Drykkjarvatn

en: Graveyard
is: Grafreitur

en: Charging Station
is: Hleðslustöð

en: Car Wash
is: Bílaþvottastöð

en: Social Facility
is: Félagsþjónusta

en: City Wall
is: Borgarmúr

en: Gate
is: Hlið

en: Lift Gate
is: Liftuhlið

en: Wall
is: Veggur

en: Peak
is: Tindur

en: Tree
is: Tré

en: Cave Entrance
is: Hellisop

en: Beverages
is: Drykkjarföng

en: Hifi
is: Hljómtæki

en: Supermarket
is: Kjörbúð

en: Liquor Store
is: Vínbúð

en: Bakery
is: Bakarí

en: Butcher
is: Slátrari

en: Confectionery
is: Sælgæti

en: Convenience Shop
is: Kjörbúð

en: Greengrocer
is: Grænmetissali

en: Seafood Shop
is: Sjávarfang

en: Department Store
is: Kjörbúð

en: Kiosk
is: Söluturn

en: Bag Shop
is: Pokaverslun

en: Clothes Shop
is: Fataverslun

en: Fashion Shop
is: Tískuverslun

en: Jewelry Shop
is: Skartgripaverslun

en: Shoe Shop
is: Skóbúð

en: Variety Store
is: Smávörumarkaður

en: Beauty Services
is: Snyrtiþjónusta

en: Chemist
is: Lyfsali

en: Cosmetics
is: Snyrtivöruverslun

en: Hairdresser
is: Hársnyrting

en: Optician
is: Sjóntækjafræðingur

en: Perfumery
is: Ilmvötn

en: Hardware Store
is: Verkfærabúð

en: Florist
is: Blómabúð

en: Furniture Store
is: Húsgagnaverslun

en: Electronics Shop
is: Raftækjaverslun

en: Mobile Phone Shop
is: Farsímaverslun

en: Bicycle Shop
is: Hjólaverslun

en: Car Dealer
is: Bílasala

en: Car Repair Shop
is: Bílaviðgerðir

en: Car Parts
is: Bílapartar

en: Motorcycle Shop
is: Mótorhjólaverslun

en: Outdoor Shop
is: Útivistarverslun

en: Sports Shop
is: Íþróttavöruverslun

en: Printing Services
is: Prentþjónusta

en: Art Shop
is: Listmunaverslun

en: Musical Instrument Shop
is: Hljóðfæraverslun

en: Photo Shop
is: Ljósmyndavöruverslun

en: Bookshop
is: Bókabúð

en: Gift Shop
is: Gjafabúð

en: Stationery
is: Skrifstofuvörur

en: Laundry
is: Þvottahús

en: Pet Shop
is: Gæludýraverslun

en: Toy Store
is: Leikfangaverslun

en: Travel Agency
is: Ferðaskrifstofa

en: Deli
is: Sælkeraverslun

en: Tobacco Shop
is: Tóbaksverslun

en: Tea Shop
is: Teverslun

en: Computer Shop
is: Tölvuverslun

en: Garden Centre
is: Garðyrkja

en: Shop
is: Verslun

en: Bridge
is: Brú

en: Lighthouse
is: Viti

en: Pier
is: Bryggja

en: Water Tower
is: Vatnsturn

en: Wind Mill
is: Vindmylla

en: Communications Tower
is: Samskiptamastur

en: Tourist Attraction
is: Aðdráttarafl fyrir ferðafólk

en: Artwork
is: Listaverk

en: Castle
is: Kastali

en: Cinema
is: Kvikmyndahús

en: Information
is: Upplýsingar

en: Monument
is: Minnisvarði

en: Museum
is: Safn

en: Ruin
is: Rústir

en: Theatre
is: Leikhús

en: Theme Park
is: Þemagarður

en: View Point
is: Útsýni

en: Zoo
is: Dýragarður

en: Alpine Hut
is: Fjallaskáli

en: Wilderness Hut
is: Óbyggðakofi

en: Memorial
is: Minnismerki

en: Aerodrome
is: Flugsvæði

en: Helipad
is: Þyrlupallur

en: Airport Gate
is: Flughlið

en: Airport Runway
is: Flugbraut

en: Airport Apron
is: Flughlað

en: Airport Taxiway
is: Akstursbraut flugvéla

en: Airport Terminal
is: Flugstöð

en: Bus Station
is: Strætóstöð

en: Bus Stop
is: Strætisvagnabiðstöð

en: Car Sharing
is: Deiling bíla

en: Gas Station
is: Bensínstöð

en: Parking
is: Bílastæði

en: Parking Space
is: Bílastæði

en: Platform
is: Pallur

en: Bicycle Rental
is: Hjólaleiga

en: Car Rental
is: Bílaleiga

en: Ski Rental
is: Skíðaleiga

en: Taxi Rank
is: Leigubílarampur

en: Train Station
is: Lestarstöð

en: Tram Stop
is: Sporvagnastöð

en: Bicycle Parking
is: Reiðhjólastæði

en: Motorcycle Parking
is: Mótorhjólastæði

en: Subway Entrance
is: Inngangur í neðanjarðarlest

en: Speed Camera
is: Hraðamyndavél

en: Place Of Worship
is: Tilbeiðslustaður

en: Bahai
is: Baháí

en: Buddhist
is: Búddismi

en: Christian
is: Kristið

en: Muslim
is: Múslimskt

en: Hindu
is: Hindú

en: Jewish
is: Gyðinglegt

en: Shinto
is: Shintóismi

en: Sikh
is: Sikkísmi

en: Taoist
is: Taóismi

en: Golf Course
is: Golfvöllur

en: Marina
is: Bátalægi

en: Park
is: Almenningsgarður

en: Playground
is: Leikvöllur

en: Pitch
is: Völlur

en: Sports Centre
is: Íþróttamiðstöð

en: Stadium
is: Íþróttaleikvangur

en: Swimming Pool
is: Sundlaug

en: Miniature Golf Course
is: Mínígolfvöllur

en: Allotments
is: Úthlutuð svæði

en: Basin
is: Lægð

en: Cemetery
is: Grafreitur

en: Commercial
is: Í atvinnuskyni

en: Construction
is: Bygging

en: Farmland
is: Akurlendi

en: Farmyard
is: Hlað

en: Garages
is: Verkstæði

en: Grass
is: Gras

en: Industrial
is: Iðnaðar

en: Landfill
is: Landfylling

en: Meadow
is: Skógarlundur

en: Military
is: Hernaðar

en: Quarry
is: Grjótnáma

en: Railway
is: Járnbrautir

en: Reservoir
is: Uppistöðulón

en: Residential
is: Íbúðabygging

en: Retail
is: Smásala

en: Orchard
is: Trjágarður

en: Vineyard
is: Vínekra

en: Rail
is: Járnbraut

en: Narrow Gauge
is: Mjótt lestarspor

en: Tram
is: Sporvagn

en: Light Rail
is: Léttlest

en: Abandoned Railway
is: Aflögð járnbraut

en: Subway
is: Neðanjarðarlest

en: Preserved Railway
is: Varðveitt lestarspor

en: Miniature Railway
is: Módeljárnbraut

en: Railway Construction
is: Járnbraut í byggingu

en: Monorail
is: Einteinungur

en: Funicular Railway
is: Kláfbraut

en: Power Tower
is: Raflínumastur

en: Aerialway Station
is: Lyftustöð

[ctx: A pylon supporting the aerialway cable e.g. on a ski lift]
en: Pylon
is: Lyftumastur

en: Cable Car
is: Kláfur

en: Gondola
is: Eggjalyfta

en: Chair Lift
is: Stólalyfta

en: Mixed Lift
is: Blönduð gerð víralyftu

en: Drag Lift
is: Toglyfta

en: T-Bar
is: T-lyfta

en: J-Bar
is: J-lyfta

en: Platter
is: Diskalyfta

en: Rope Tow
is: Kaðallyfta

en: Magic Carpet
is: Töfrateppi

en: Zip Line
is: Sviflína

en: Goods
is: Vörur

en: Downhill Piste
is: Brunbraut

en: Nordic Piste
is: Gönguskíðabraut

en: Skitour
is: Skíðaferð

en: Sled Piste
is: Sleðaleið

en: Winter Hike
is: Vetrargönguleið

en: Sleigh Piste
is: Sleðabraut

en: Ice Skate
is: Skautar

en: Snow Park
is: Snjóleikjagarður

en: Ski Playground
is: Skíðaleikvöllur

en: Ski Jump
is: Skíðastökk

en: Admin Boundary (Level 1)
is: Stjórnsýslumörk (stig 1)

en: Admin Boundary (Level 2)
is: Stjórnsýslumörk (stig 2)

en: Admin Boundary (Level 3)
is: Stjórnsýslumörk (stig 3)

en: Admin Boundary (Level 4)
is: Stjórnsýslumörk (stig 4)

en: Admin Boundary (Level 5)
is: Stjórnsýslumörk (stig 5)

en: Admin Boundary (Level 6)
is: Stjórnsýslumörk (stig 6)

en: Admin Boundary (Level 7)
is: Stjórnsýslumörk (stig 7)

en: Admin Boundary (Level 8)
is: Stjórnsýslumörk (stig 8)

en: Admin Boundary (Level 9)
is: Stjórnsýslumörk (stig 9)

en: Admin Boundary (Level 10)
is: Stjórnsýslumörk (stig 10)

en: Admin Boundary (Level 11)
is: Stjórnsýslumörk (stig 11)

en: Boundary (Maritime)
is: Landhelgismörk

en: Land Mass
is: Landmassi

en: Urban Area
is: Þéttbýli

en: International Date Line
is: Alþjóðlega dagslínan

en: Bathymetry
is: Dýptarmælingar

en: Canal
is: Skipaskurður

en: Drain
is: Dren

en: Ditch
is: Skurður

en: Stream
is: Lækur

en: River
is: Á

en: Weir
is: Stíflugarður

en: Crosswalk
is: Gangbraut

en: Railway Crossing
is: Þverun járnbrauta

en: Door
is: Dyr

en: Room
is: Herbergi

en: Detour
is: Hjáleið

en: Ferry Route
is: Siglingarleið ferju

en: Train
is: Lest

en: Bus
is: Strætisvagn

en: Trolley Bus
is: Sporvagn

en: Bicycle Route
is: Hjólaleið

en: Mountainbike Route
is: Fjallahjólaleið

en: Walking Route
is: Gönguleið

en: Hiking Route
is: Gönguleið

en: Bridleway
is: Reiðstígur

en: Inline Skates Route
is: Línuskautaleið

en: Nordic Ski Trail
is: Gönguskíðaleið

en: Sled Trail
is: Sleðabraut

en: Could not convert <maximum> child text content to integer. Was: '%1'
is: Gat ekki umbreytt <maximum> efni afleidds texta yfir í heiltölu. Var: '%1'

en: Could not convert <minimum> child text content to integer. Was: '%1'
is: Gat ekki umbreytt <minimum> efni afleidds texta yfir í heiltölu. Var: '%1'

en: Parsing failed line %1. Still %2 unclosed tag(s) after document end.
is: Þáttun mistókst á línu %1. Enn eru %2 ólokuð merki á eftir enda skjalsins.

en: Error parsing file at line: %1 and column %2 .
is: Villa í þáttun skráar á línu %1 og dálki %2 .

en: This is an Invalid File
is: Þetta er ógild skrá

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentRelations)
en: Name
is: Nafn

en: Popularity
is: Vinsældir

[ctx: Popularity index]
en: PopIndex
is: Vinsældanúmer

en: Playlist
is: Spilunarlisti

en: No name specified
is: Ekkert heiti tilgreint

en: Please specify a name for this relation.
is: Tilgreindu heiti fyrir þessi vensl.

en: No type tag specified
is: Ekkert tegundamerki tilgreint

en: Please add a type tag for this relation.
is: Bættu við tegundarmerki fyrir þessi vensl.

en: New Relation
is: Ný vensl

en: Edit
is: Breyta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Current Relations
is: Fyrirliggjandi vensl

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentRelations)
en: Role
is: Hlutverk

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_addRelation)
en: Add Relation
is: Bæta við venslum

en: value
is: gildi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Current Tags
is: Fyrirliggjandi merki

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentTagsList) i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_recommendedTagsList)
en: Value
is: Gildi

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Related Tags
is: Tengd merki

en: Add custom tag...
is: Bæta við sérsniðnu merki

en: Configure
is: Grunnstilla

en: Atmosphere
is: Lofthjúpur

en: &Atmosphere
is: &Lofthjúpur

en: A plugin to show the atmosphere around the earth.
is: Viðbót til að sýna lofthjúp í kringum jörðina.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, CompassConfigWidget)
en: Configure Compass Plugin
is: Stilla áttavitaviðbót

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Theme
is: Þema

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Default
is: Sjálfgefið

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Arrows
is: Örvar

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Atom
is: Atóm

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Magnet
is: Segull

en: Compass
is: Áttaviti

en: &Compass
is: Átt&aviti

en: A plugin to show a float item that provides a compass over the map.
is: Viðbót til að sýna fljótandi áttavita ofan á kortinu.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, CrosshairsConfigWidget)
en: Configure Crosshairs Plugin
is: Stilla krossmiðsviðbótina

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Gun 1
is: Byssa 1

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Gun 2
is: Byssa 2

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: Circled
is: Í hring

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QListWidget, m_themeList)
en: German
is: Þýskt

en: Crosshairs
is: Krossmið

en: Cross&hairs
is: &Krossmið

en: A plugin that shows crosshairs over the map.
is: Viðbót til að sýna krossmið ofan á kortinu.

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, GraticuleConfigWidget)
en: Coordinate Grid Plugin
is: Viðbót fyrir hnitanet

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: C&olors
is: &Litir

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Grid:
is: &Hnitanet:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, gridPushButton)
en: Color of the coordinate grid.
is: Litur hnitanetsins.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: &Tropics:
is: &Hitabeltið:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, tropicsPushButton)
en: Color of the tropical circles.
is: Litur á hvarfbaugum.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Equator:
is: &Miðbaugur:

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QPushButton, equatorPushButton)
en: Color of the equator.
is: Litur miðbaugs.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: &Named Labels
is: &Nefndar merkingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, primaryCheckBox)
en: Show Labels for Prime meridian, Equator, Tropics.
is: Birta merkingar fyrir núllbaug, miðbaug, hvarfbauga.

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_5)
en: &Numerical Labels
is: &Tölulegar merkingar

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, secondaryCheckBox)
en: Show numerical Labels.
is: Birta tölulegar merkingar.

en: Coordinate Grid
is: Hnitanet

en: Coordinate &Grid
is: &Hnitanet

en: A plugin that shows a coordinate grid over the map.
is: Viðbót til að sýna hnitanet ofan á kortinu.

en: Please choose the color for the coordinate grid.
is: Veldu hér lit á hnitanetið.

en: Please choose the color for the tropic circles.
is: Veldu hér lit fyrir hvarfbaugana.

en: Please choose the color for the equator.
is: Veldu hér lit fyrir miðbaug.

en: Equator
is: Miðbaugur

en: Prime Meridian
is: Núllbaugur

en: Antimeridian
is: 180. lengdarbaugur

en: Tropic of Cancer
is: Nyrðri hvarfbaugur

en: Tropic of Capricorn
is: Syðri hvarfbaugur

en: Arctic Circle
is: Norðurheimskautsbaugur

en: Antarctic Circle
is: Suðurheimskautsbaugur

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, MapScaleConfigWidget)
en: Configure Scale Bar Plugin
is: Stilla kvarðastikuviðbótina

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showRatioScaleCheckBox)
en: Show Ratio Scale
is: Birta hlutfallskvarða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_minimizeCheckBox)
en: Minimize
is: Lágmarka

en: Scale Bar
is: Kvarðastika

en: &Scale Bar
is: Kvarða&stika

en: A plugin to show a float item that provides a map scale.
is: Viðbót til að sýna fljótandi kvarða ofan á kortinu.

en: Original Developer
is: Upprunalegur forritari

en: &Ratio Scale
is: &Hlutfallskvarði

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, MeasureConfigDialog)
en: Measure Tool Configuration
is: Uppsetning mælingaverkfæris

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, modeLabel)
en: Ruler Type
is: Gerð mælistiku

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_modeCombo) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_1)
en: Polygon
is: Marghyrningur

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, m_modeCombo) i18n: ectx: attribute (title), widget (QWidget, tab_2)
en: Circle
is: Hringur

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Segment labels
is: Merkingar búta

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showDistanceLabelsCheckBox)
en: Distance
is: Vegalengd

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showBearingLabelsCheckBox)
en: Bearing
is: Miðun

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showBearingLabelChangeCheckBox)
en: Bearing Change
is: Stefnubreyting

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showPerimeter)
en: Perimeter
is: Jaðar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showPolygonAreaLabelChangeCheckBox) i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showCircleAreaLabelChangeCheckBox)
en: Area
is: Svæði

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showRadiusLabelsCheckBox)
en: Radius
is: Radíus

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_showCircumference)
en: Circumference
is: Ummál

en: Measure Tool
is: Mælingaverkfæri

en: &Measure Tool
is: &Mælingaverkfæri

en: Measure distances between two or more points.
is: Mældu vegalengdir milli tveggja eða fleiri punkta.

en: Area:
    %1
is: Svæði: 
    %1

en: Circumference:
    %1
is: Ummál: 
    %1

en: Perimeter:
    %1
is: Jaðar:
    %1

en: Polygon Ruler
is: Marghyrningsstika

en: Circle Ruler
is: Hringstika

en: Total Distance: %1<br/>
is: Heildarvegalengd: %1<br/>

en: Area: %1<br/>
is: Svæði: %1<br/>

en: Perimeter: %1<br/>
is: Útjaðar: %1<br/>

en: Radius: %1<br/>
is: Radíus: %1<br/>

en: Circumference: %1<br/>
is: Ummál: %1<br/>

en: Add &Measure Point
is: Bæta við mælipunkti

en: Remove &Last Measure Point
is: Fjar&lægja síðasta mælipunkt

en: &Remove Measure Points
is: Fja&rlægja mælipunkta

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, Navigation)
en: Navigation
is: Flakk

en: &Navigation
is: &Flakk

en: A plugin to add mouse control to zoom and move the map
is: Viðbót með músarstýringum til að stilla aðdrátt og hliðra korti

en: Current Location Button
is: Hnappur fyrir núverandi staðsetningu

en: Home Button
is: Heim-hnappur

en: Overview Map
is: Yfirlitskort

en: &Overview Map
is: &Yfirlitskort

en: A plugin to add a float item that provides an overview map.
is: Viðbót til að sýna fljótandi yfirlitskort ofan á kortinu.

en: Choose Overview Map
is: Veldu yfirlitskort

en: Please choose the color for the position indicator
is: Veldu hér lit á gau&mvísi fyrir staðsetningu

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, OverviewMapConfigWidget)
en: Configure Overview Map
is: Stilla yfirlitskort

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Map &Image
is: Mynd &korts

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: &Planet:
is: &Pláneta:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: &Size:
is: &Stærð:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_4)
en: Position I&ndicator:
is: Gau&mvísir fyrir staðsetningu:

en: Download Progress Indicator
is: Framvinduvísir

en: &Download Progress
is: &Framvinda niðurhals

en: A plugin to show a pie chart download progress indicator over the map
is: Viðbót til að sýna fljótandi framvinduvísi sem kökurit ofan á kortinu.

en: Cache File Parser
is: Túlkari biðminnisskráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the binary Cache files.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr tvíundakerfis-biðminnisskrám.

en: Marble Cache Files
is: Skrár í biðminni Marble

en: GPSBabel NMEA File Parser
is: Túlkari GPSBabel NMEA-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from NMEA files through GPSBabel command line tool.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr NMEA-skrám í gegnum GPSBabel-skipanalínutólið.

en: GPSBabel files
is: GPSBabel-skrár

en: Gpx File Parser
is: Túlkari GPX-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the Gpx data File format.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr skrám á GPX-sniði.

en: GPS Data
is: GPS-gögn

en: GeoJSON File Parser
is: Túlkari GeoJSON-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the GeoJSON data file format.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr skrám á GeoJSON-sniði.

en: KML File Parser
is: Túlkari KML-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the KML and KMZ data file format.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr skrám á KML og KMZ sniði.

en: OpenStreetMap Nominatim Reverse Geocoding
is: OpenStreetMap Nominatim viðsnúin hnattstaðsetningarkóðun

en: A plugin to process Online reverse geocoding using the OpenStreetMap Nominatim web-service
is: Viðbót til að vinna viðsnúna staðsetningarkóðun á netinu í gegnum OpenStreetMap Nominatim vefþjónustuna

en: Osm File Parser
is: Túlkari OSM-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the OpenStreetMap data file format.
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum á OpenStreetMap-gagnasniði.

en: OpenStreetMap Data
is: OpenStreetMap-gögn

en: Pn2 File Parser
is: Túlkari Pn2-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the compressed Pnt data files format
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr skrám á PNT-sniði

en: Compressed Pnt
is: Þjöppuð Pnt

en: Pnt File Parser
is: Túlkari Pnt-skráa

en: A plugin to load Geolocation Data from the Micro World Database II Files format
is: Viðbót til að hlaða inn hnattstaðsetningargögnum úr skrám frá Micro World Database II

en: Azimuthal Equidistant
is: Stefnuháð jafnfjarlægðarvörpun

en: <p><b>Azimuthal Equidistant Projection</b> ("fish eye")</p><p>Applications: Display of seismic and radio data and for use in digital planetariums.</p>
is: <p><b>Stefnuháð jafnfjarlægðarvörpun</b> (Azimuthal Equidistant Projection - "fiskauga")</p><p>Notkun: Birting jarðskjálftagagna og útvarpsbylgna og til sýningar í stafrænum stjörnuhvolfum.</p>

en: Flat Map
is: Flatt kort

en: <p><b>Equirectangular Projection</b> ("Plate carrée")</p><p>Applications: De facto standard for global texture data sets for computer software.</p>
is: <p><b>Rétthyrningsvörpun</b> (Equirectangular Projection - "Plate carrée")</p><p>Notkun: Óopinber staðall við birtingu almennra yfirborðsgagnasafna í hugbúnaði.</p>

en: Gnomonic
is: Þverlínuleg vörpun

en: <p><b>Gnomonic Projection</b> ("rectilinear")</p><p>Applications: Used for displaying panorama photography. Also used for navigation, radio and seismic work.</p>
is: <p><b>Þverlínuleg vörpun</b> (Gnomonic Projection - "rectilinear")</p><p>Notkun: Notað til birtingar á víðmyndum. Einnig notað í siglingafræði, útvarpsbylgjugögnum og jarðskjálftaupplýsingum.</p>

en: Lambert Azimuthal Equal-Area
is: Flatarrétt Lambert Azimuthal

en: <p><b>Lambert Azimuthal Equal-Area Projection</b></p><p>Applications: Used in structural geology to plot directional data.</p>
is: <p><b>Stefnuháð Lambert-jafnflatarvörpun</b> (Lambert Azimuthal Equal-Area Projection)</p><p>Notkun: Notað í burðarþolsjarðfræði til að birta stefnugögn.</p>

en: <p><b>Mercator Projection</b></p><p>Applications: popular standard map projection for navigation.</p>
is: <p><b>Mercator-vörpun</b></p><p>Notkun: vinsæl stöðluð kortavörpun fyrir leiðsögn.</p>

en: Globe
is: Hnöttur

en: <p><b>Orthographic Projection</b> ("orthogonal")</p><p>Applications: A perspective projection that is used to display the hemisphere of a globe as it appears from outer space.</p>
is: <p><b>Hornrétt ofanvarp</b> (Orthographic Projection - "orthogonal")</p><p>Notkun: Fjarvíddarvörpun sem er notuð til að birta hvel hnattar eins og það myndi líta út séð utan úr geimnum.</p>

en: Stereographic
is: Rúmmynd

en: <p><b>Stereographic Projection</b> ("orthogonal")</p><p>Applications: Used for planetary cartography, geology and panorama photography.</p>
is: <p><b>Rúmmyndarvörpun</b> (Stereographic Projection - "orthogonal")</p><p>Notkun: Notað við kortagerð pláneta, jarðfræði og meðhöndlun ljósmynda í víðmyndum (panorama).</p>

en: Vertical Perspective Projection
is: Lóðrétt fjarvíddarvörpun

en: <p><b>Vertical Perspective Projection</b> ("orthogonal")</p><p> Shows the earth as it appears from a relatively short distance above the surface. Applications: Used for Virtual Globes.</p>
is: <p><b>Lóðrétt fjarvíddarvörpun</b> (Vertical Perspective Projection - "orthogonal")</p><p> Sýnir Jörðina eins og hún birtist séð tiltölulega stutta vegalengd frá yfirborðinu. Notkun: Yfirleitt fyrir sýndar-hnattlíkön.</p>

en: Units
is: Einingar

en: Kilometer, Meter
is: Kilómetrar, metrar

en: Miles, Feet
is: Mílur, fet

en: Nautical miles, Knots
is: Sjómílur, hnútar

en: The unit that gets used to measure altitude, lengths and distances (e.g. km, mi, ft).
is: Einingin sem notuð er til að mæla hæð, lengdir og fjarlægðir(t.d. km, m, mi, ft).

en: Angle:
is: Horn:

en: Degree (DMS)
is: Gráður (DMS)

en: Degree (Decimal)
is: Gráður (tugakerfi)

en: Universal Transverse Mercator (UTM)
is: Alþverstæð Merkatorvörpun (UTM)

en: Specifies the notation of angles in coordinates.
    By default the Degree-Minute-Second notation (e.g. 54°30'00" ) gets used.
    As an alternative you can choose decimal degrees (e.g. 54.5°).
is: Tilgreinir birtingu horna í hnitum.
    Sjálfgefið er Gráður-Mínútur-Sekúndur sniðið (t.d. 54°30'00" ) notað.
    Þú getur líka notað tugakerfisgráður (t.d. 54.5°).

en: Map Quality
is: Gæði landakorts

en: Still Image:
is: Kyrrmynd:

en: Outline Quality
is: Gæði útlína

en: Low Quality
is: Lítil gæði

en: Normal
is: Venjulegt

en: High Quality
is: Hágæða

en: Print Quality
is: Prentgæði

en: Specifies the map quality that gets displayed while there is no user input.
    Usually this allows for high map quality as speed is no concern.
is: Tilgreinir gæði landakortsins sem birt eru þegar engin aðgerð kemur frá notandanum.
    Venjulega gefur þetta kost á miklum gæðum, þar sem hraði er ekki vandamál.

en: During Animations:
is: Á meðan hreyfimynd stendur:

en: Specifies the map quality that gets displayed during map animations
    (e.g. while dragging the globe). Especially on slow machines it is
    advisable to set this option to "low quality" as this will give better speed.
is: Tilgreinir gæði landakortsins sem birt eru við hreyfingar kortsins
    (t.d. við að draga kortið). Mikilvægt er á hægvirkum vélum að
    setja þessa stillingu á "Lítil gæði" til að fá betri hraða.

en: Mouse Behavior
is: Hegðun músar

en: Inertial Globe Rotation
is: Tregða á snúningi hnattar

en: Use kinetic spinning when dragging the map
is: Nota tregðu á snúningi við að draga kortið

en: Mouse View Rotation
is: Snúningur sýnar með mús

en: Use right mouse button to rotate the camera around
is: Notaðu hægri músarhnappinn til að snúa myndavélinni í kring

en: Cache
is: Biðminni

en: There are two caches being used:
    The "physical memory" which is needed to keep map data in the computer's memory.
    Increasing the value will make the application more responsive.
    The "hard disc memory" cache is used by download map data from the Internet.
    Decrease this value if you want to save space on the hard disc
    and if high usage of the Internet is not an issue.
is: Tvær gerðir biðminnis eru notaðar:
    "Raunminni" er notað til að halda kortagögnum í minni tölvunnar.
    Sé það gildi aukið ætti forritið að svara betur.
    "Diskminni" er notað til að sækja kortagögn af netinu.
    Minnkaðu þetta gildi ef þú vilt spara pláss á hörðum diski
    og ef mikil notkun á internetinu er ekki vandamál.

en: Physical Memory:
is: Raunminni:

en: Clear
is: Hreinsa

en: Hard Disc:
is: Harður diskur:

en: Map Contents
is: Efni landakorts

en: Default Font:
is: Sjálfgefið letur:

en: The default font that gets used on the map.
    This setting take effect only with the Atlas and Satellite Maps
    not the Open-Street Map.
is: Sjálfgefna letrið sem verður notað á landakortinu.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlas- og Gervitungl-
    landakortum, ekki á OpenStreetMap-landakortum.

en: Show Coordinate Grid
is: Sýna hnitanet

en: Show the world-map coordinate grid overlay.
    This setting take effect only with the Atlas,
    the Satellite, and the Open-Street Maps.
is: Birta yfirlag á heimskortinu með hnitaneti.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlaskort,
    Gervitungl og OpenStreetMap landakortum.

en: Show Cross-Hair
is: Sýna krossbendil

en: Show cross-hair on a center of the map.
    This setting take effect only with the Atlas,
    the Satellite, and the Open-Street Maps.
is: Birta krossmið á miðju landakortsinsi.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlaskort,
    Gervitungl og OpenStreetMap landakortum.

en: Show Atmospheric Glow
is: Sýna skin andrúmslofts

en: Show the world-map atmospheric glow overlay.
    This setting take effect only with the Atlas,
    the Satellite, and the Open-Street Maps.
is: Birta yfirlag á heimskortinu með skini andrúmslofts.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlaskort,
    Gervitungl og OpenStreetMap landakortum.

en: Show Night Shadow
is: Sýna næturskugga

en: Show the world-map night shadow overlay.
    This setting take effect only with the Atlas,
    the Satellite, and the Open-Street Maps.
is: Birta yfirlag á heimskortinu með næturskugga.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlaskort,
    Gervitungl og OpenStreetMap landakortum.

en: Show City Place Mark
is: Sýna staðamerki borga

en: Show the world-map city place mark overlay.
    This setting take effect only with the Atlas and Satellite Maps
    not the Open-Street Map.
is: Birta yfirlag á heimskortinu með staðarmerkjum borga.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlas- og Gervitungl-
    landakortum, ekki á OpenStreetMap-landakortum.

en: Show Relief
is: Sýna landslag

en: Show the world-map relief overlay.
    This setting take effect only with the Atlas and Satellite Maps
    not the Open-Street Map.
is: Birta upphleypt landslag á heimskortinu.
    Þessi stilling hefur aðeins áhrif með Atlas- og Gervitungl-
    landakortum, ekki á OpenStreetMap-landakortum.

en: Map View
is: Kortasýn

en: Map Plugins
is: Landakortaviðbætur

en: Render Tools
is: Myndgerðarverkfæri

en: Runner Tools
is: Keyrsluverkfæri

en: Unable to insert data into cache
is: Gat ekki vsett gögn í biðminni

en: Visible region
is: Sýnilegt svæði

en: Specify region
is: Tilgreindu svæði

en: Download Route
is: Sækja leið

en: Enabled when a route exists
is: Virkt legar leið er til staðar

en: Offset from route:
is: Hliðrun frá leið:

en: Selection Method
is: Aðferð við val

en: Number of tiles to download:
is: Fjöldi tígla sem á að sækja:

en: Download Region
is: Sækja svæði

en: Tile type to be downloaded:
is: Tegund tígla sem á að sækja:

en: Texture tiles
is: Áferðartíglar

en: Vector tiles
is: Vektortíglar

en: Allows selection between layer types that are visibly being rendered.
is: Leyfa val á milli þeirra tegunda laga sem sýnilega eru myndgerð.

en: There is a limit of %1 tile(s) to download.
is: Takmörk eru við %1 tígla sem hægt er að sækja.

en: Approximate size of the tiles to be downloaded
is: Áætluð stærð tíglanna sem á að sækja

en: Estimated download size: %1 MB
is: Áætluð stærð niðurhals: %1 MB

en: Estimated download size: %1 kB
is: Áætluð stærð niðurhals: %1 kB

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, LatLonBoxWidget)
en: Select a geographic region
is: Veldu landsvæði

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, northSpinBox)
en: Northern Latitude
is: Norðlæg breiddargráða

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, westSpinBox)
en: Western Longitude
is: Vestlæg lengdargráða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, westLabel)
en: &W
is: &V

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, eastSpinBox)
en: Eastern Longitude
is: Austlæg lengdargráða

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, eastLabel)
en: &E
is: &A

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QDoubleSpinBox, southSpinBox)
en: Southern Latitude
is: Suðlæg breiddargráða

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QDialog, TileCreatorDialog)
en: Creating Map
is: Bý til landakort

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, descriptionLabel)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Satellite View</span></p><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Earth as seen from Space. The map is based on NASA's beautiful "Blue Marble Next Generation" pictures. Credits: NASA's Earth Observatory</p></body></html>
is: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /></head><body style=" white-space: pre-wrap; font-family:Sans Serif; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal; text-decoration:none;"><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-weight:600;">Gervitunglasýn</span></p><p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Jörðin séð úr geimnum. Kortið byggist á hinum fallegu "Blue Marble Next Generation" myndum frá NASA. Þakkir fá: Earth Observatory hjá NASA</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, messageLabel)
en: Marble needs to create this map. This only needs to be done once and may take a few seconds.
is: Marble þarf að útbúa þetta landakort. Það þarf aðeins að gera einu sinni og gæti tekið nokkrar sekúndur.

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Zoom
is: Aðdráttur

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, tileLevelLabel)
en: &Tile level range:
is: &Svið kortatígla: :

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, topSpinBox)
en: Minimum Tile Level
is: Lágmarks aðdráttarstig tígla

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, toLabel)
en: to
is: til

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QSpinBox, bottomSpinBox)
en: Maximum Tile Level
is: Hámarks aðdráttarstig tígla

[ctx: @title: menu entry to undo unknown previous action]
en: Unknown
is: Óþekkt

en: The free disk space in the path "%1" for the undo cache file is less than to 2 GiB! Undo cache is now disabled!
is: Laust diskpláss á slóðinni "%1" sem notað er undir biðminnisskrá afturkallana er minna en 2 GiB! Biðminni afturkallana er því núna óvirkt!

en: Do not know
is: Veit ekki

en: Take the safest and most appropriate action
is: Fara öruggustu og mest viðeigandi leiðina

en: Color Profile Mismatch
is: Misræmi í litasniðum

en: Missing Color Profile
is: Litasnið sem vantar

en: Image with Uncalibrated Color
is: Mynd með ókvörðuðum litum

en: <p>This image has an <b>embedded color profile</b><br/> which does not match your working space color profile.<br/>How do you want to proceed?</p>
is: <p>Þessari mynd hefur verið úthlutað litasniði sem ekki virðist passa við sjálfgefið litasnið vinnurýmisins.</p><p>Hvernig viltu halda áfram?</p>

en: <p>This image has <b>no information about the color space</b><br/>that was used when creating the image. <br/>How do you want to proceed?</p>
is: <p>Þessi mynd hefur <b>engar upplýsingar um litrýmd</b><br/>þá sem notuð var við gerð hennar. <br/>Hvernig viltu halda áfram?</p>

en: <p>The color information of this image is uncalibrated.<br/>How do you want to proceed?</p>
is: <p>Litaupplýsingar þessarar myndar eru ókvarðaðar.<br/>Hvernig viltu halda áfram?</p>

en: Embedded Color Profile:
is: Ígrætt litasnið:

en: Input Color Profile:
is: Litasnið inntaks:

en: Working Color Space:
is: Litrýmd vinnurýmis:

en: Original Colors:
is: Upprunalegir litir:

en: Uncorrected Colors:
is: Óleiðréttir litir:

en: Raw Colors:
is: Hráir litir:

en: Resulting Colors:
is: Litir í útkomu:

en: Correction Applied:
is: Leiðréttingu beitt:

en: Corrected Colors:
is: Lagfærðir litir:

en: Keep the embedded profile, do not convert
is: Halda ígræddu litasniði, ekki umbreyta

en: Convert to working color space
is: Umbreyta í litrýmd vinnurýmis

en: Ignore embedded profile, assign this profile:
is: Hunsa ígrætt litasnið, úthluta þessu litasniði:

en: and then convert to working space
is: og umbreyta síðan í litrýmd vinnurýmis

en: No Profile Available
is: Ekkert litasnið tiltækt

en: Assign profile and convert to working color space
is: Úthluta litasniði og umbreyta síðan í litrýmd vinnurýmis

en: Assign and keep color profile
is: Úthluta og halda litasniði

en: Leave the file untagged, do not color manage
is: Halda skránni ómerktri, ekki nota litastýringu á hana

en: Which color space shall be used to interpret the colors of this image?
is: Hvaða litrýmd ætti að nota til að túlka litina í þessari mynd?

en: sRGB (Internet standard)
is: sRGB (Internet staðall)

en: Current working color space
is: Núverandi litasnið vinnurýmis

en: This profile:
is: Þetta litsnið:

en: Please select the input color profile of the device (camera) used to create this image:
is: Veldu inntakslitassnið tækisins (myndavélarinnar) sem notað var til að búa til þessa mynd:

en: No Input Profile Available
is: Ekkert inntakslitasnið tiltækt

en: Assigned Color Profile:
is: Úthlutað litasnið:

en: <b>No Profile</b>
is: <b>Ekkert litasnið</b>

[ctx: @title:window]
en: Soft Proofing Options
is: Valkostir fyrir sýndarpróförk

en: Soft Proofing On
is: Sýndarpróförk virk

en: Enable soft-proofing color managed view
is: Virkja sýndarpróförk í litastýrðri sýn

en: Soft Proofing Off
is: Sýndarpróförk óvirk

en: Disable soft-proofing color managed view
is: Afvirkja sýndarpróförk í litastýrðri sýn

en: <b>Configure the Soft Proofing View</b>
is: <b>Stilla sýn sýndarprófarkar</b>

en: Profile of the output device to simulate:
is: Snið úttakstækis sem á að líkja eftir:

en: <p>Select the profile for your output device (usually, your printer). This profile will be used to do a soft proof, so you will be able to preview how an image will be rendered via an output device.</p>
is: <p>Þú verður að velja litasnið fyrir úttakstækin (venjulega, prentarann þinn). Þetta litasnið verður notað til að gera sýndarprófun, svo hægt sé að forskoða hvernig myndin muni koma út á úttakstæki.</p>

en: <p>Press this button to get detailed information about the selected proofing profile.</p>
is: <p>Þú getur notað þennan hnapp til að fá ítarlegri upplýsingar um viðkomandi litasnið fyrir sýndarprófun.</p>

en: Rendering intent:
is: Myndgerðarmarkmið:

en: Highlight out-of-gamut colors
is: Ljóma liti sem eru utan litrófs

en: Highlighting color:
is: Ljómunarlitur:

[ctx: @title:window]
en: Profile Error
is: Galli í litasniði

en: No profile is selected.
is: Ekkert litasnið er valið.

[ctx: @title:window]
en: Save?
is: Vista?

[ctx: @action:button]
en: Save Changes
is: Vista breytingar

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the current changes. Note: The original image will never be overwritten.
is: Viltu vista núverandi breytingar. Atugaðu: aldrei verður skrifað yfir upprunalega mynd.

[ctx: @action:button]
en: Save Changes as a New Version
is: Vista breytingar sem nýja útgáfu

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the current changes as a new version. The loaded file will remain unchanged, a new file will be created.
is: Vista breytingar sem nýja útgáfu. Innhlaðin mynd breytist ekki, ný skrá verður búin til.

[ctx: @action:button]
en: Discard Changes
is: Henda breytingum

[ctx: @info:tooltip]
en: Discard the changes applied to the image during this editing session.
is: Henda öllum breytingum sem gerðar hafa verið á skránni í þessari myndvinnslusetu.

[ctx: @label]
en: The current image has been changed.
    Do you wish to save your changes?
is: Núverandi mynd hefur breyst.
    Viltu vista breytingarnar?

en: Tools
is: Verkfæri

en: About this tool...
is: Um þetta verkfæri...

en: Tool online handbook...
is: Handbók verkfæris á netinu...

en: Guide:
is: Stoðlína:

en: Set here the color used to draw dashed guide lines.
is: Veldu hér lit stoðlínu.

en: Set here the width in pixels used to draw dashed guide lines.
is: Veldu hér breidd stoðlínu (í dílum).

en: Defaults
is: Sjálfgefin gildi

en: Reset all settings to their default values.
is: Frumstilla öll gildi.

[ctx: @action: load previously saved filter settings]
en: Load...
is: Hlaða inn...

en: Load all parameters from settings text file.
is: Hlaða inn öllum gildum síunnar frá textaskrá.

[ctx: @action: save current filter settings]
en: Save As...
is: Vista sem...

en: Save all parameters to settings text file.
is: Vista öll gildi síunnar í textaskrá.

[ctx: @action: try current filter settings]
en: Try
is: Prófa

en: Try all settings.
is: Prófa allar stillingar.

[ctx: @action; go to first item]
en: &First
is: &Fyrsta

[ctx: @action; go to last item]
en: &Last
is: &Síðasta

[ctx: @action]
en: Open Original
is: Opna upprunaskrá

[ctx: @action Save changes to current version]
en: Save Changes
is: Vista breytingar

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the modifications to the current version of the file
is: Vista núverandi breytingar í þessa útgáfu af skránni

[ctx: @action Save changes to a newly created version]
en: Save As New Version
is: Vista sem nýja útgáfu

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the current modifications to a new version of the file
is: Vista núverandi breytingar í nýja útgáfu af skránni

[ctx: @action Save changes to a newly created version, specifying the filename and format]
en: Save New Version As...
is: Vista nýja útgáfu sem...

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the current modifications to a new version of the file, specifying the filename and format
is: Vista núverandi breytingar í nýja útgáfu af skránni, með því að tiltaka skráarheiti og skráarsnið

[ctx: @action Save As New Version...Save in format...]
en: Save in Format
is: Vista með skráarsniðinu

[ctx: @action]
en: Export
is: Flytja annað

[ctx: @info:tooltip]
en: Save the file in a folder outside your collection
is: Vista skrána í möppu utan við myndasafnið þitt

[ctx: @action]
en: Discard Changes
is: Henda breytingum

[ctx: @info:tooltip]
en: Discard all current changes to this file
is: Henda öllum núgildandi breytingum sem gerðar hafa verið á skránni

[ctx: @action]
en: Open With Default Application
is: Opna með sjálfgefnu forriti

[ctx: @info]
en: Open the item with default assigned application.
is: Opna atriðið með sjálfgefnu forriti.

[ctx: @action]
en: Undo
is: Afturkalla

[ctx: @action]
en: Redo
is: Endurtaka

[ctx: @action: create a selection containing the full image]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @action]
en: Select None
is: Velja ekkert

[ctx: @action]
en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur í 100%

[ctx: @action]
en: Fit to &Window
is: Laga að &glugga

[ctx: @action]
en: Fit to &Selection
is: Laga að völdu &svæði

[ctx: @info]
en: This option can be used to zoom the image to the current selection area.
is: Þennan möguleika má nota til aðdráttar að völdu svæði á myndinni.

[ctx: @action]
en: Under-Exposure Indicator
is: Undirlýsingarvari

[ctx: @info]
en: Set this option to display black overlaid on the image. This will help you to avoid under-exposing the image.
is: Veldu þennan möguleika til að sýna hreinan svartan í ofmettuðum lit ofan á myndnni. Þetta getur hjálpað til þess að hindra undirlýsingu myndarinnar.

[ctx: @action]
en: Over-Exposure Indicator
is: Yfirlýsingarvari

[ctx: @info]
en: Set this option to display white overlaid on the image. This will help you to avoid over-exposing the image.
is: Veldu þennan möguleika til að sýna hreinan hvítan í ofmettuðum lit ofan á myndnni. Þetta getur hjálpað til þess að hindra yfirlýsingu myndarinnar.

[ctx: @action]
en: Color-Managed View
is: Litastýrð sýn

[ctx: @action]
en: Soft Proofing Options...
is: Valkostir fyrir sýndarpróförk...

[ctx: @action]
en: Soft Proofing View
is: Sýndarpróförk

[ctx: @action]
en: Crop to Selection
is: Skera að völdu svæði

[ctx: @info]
en: This option can be used to crop the image. Select a region of the image to enable this action.
is: Þennan möguleika má nota til að sníða utan af myndum. Veldu svæði á myndinni til að virkja þessa aðgerð.

[ctx: @action]
en: Flip Horizontally
is: Spegla lárétt

[ctx: @action]
en: Flip Vertically
is: Spegla lóðrétt

[ctx: @action]
en: Rotate Left
is: Snúa til vinstri

[ctx: @action]
en: Rotate Right
is: Snúa til hægri

[ctx: @action]
en: Previous Image
is: Fyrri mynd

[ctx: @label]
en: No selection
is: Ekkert valið

[ctx: @info]
en: Information about current image selection
is: Upplýsingar um núverandi myndval

[ctx: @info]
en: Information about image size
is: Upplýsingar um stærð myndar

[ctx: @title:window]
en: Saving Image...
is: Vista mynd...

[ctx: @label]
en: Please wait for the image to be saved...
is: Bíddu aðeins á meðan mynd er vistuð...

[ctx: @info]
en: About to overwrite file "%1"
    Are you sure?
is: Er að fara að skrifa yfir skrána "%1"
    Ertu viss?

[ctx: @title:window, warning while saving progress]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @info]
en: The image "%1" has been modified.
    Do you want to save it?
is: Myndin "%1" hefur breyst.
    Viltu vista hana?

[ctx: @info]
en: The image "%1" has been modified.
    All changes will be lost.
is: Myndin "%1" hefur breyst.
    Allar breytingar munu tapast.

[ctx: @info]
en: No selection
is: Ekkert valið

[ctx: @label]
en: Loading:
is: Hleð inn:

[ctx: @info]
en: Cannot load "%1"
is: Get ekki hlaðið inn "%1"

[ctx: @info]
en: Cannot open the specified working space profile ("%1"). No color transformation will be applied. Please check the color management configuration in digiKam's setup.
is: Get ekki opnað ICC litasniðsskrá vinnurýmisins ("%1"). Engum litbreytingum verður beitt á myndirnar. Yfirfarðu stillingar fyrir litastýringu í uppsetningu digiKam.

[ctx: @label: saving progress on status bar]
en: Saving:
is: Vista:

[ctx: @info]
en: Failed to save file
    "%1"
    to
    "%2".
is: Tókst ekki að vista skrá
    "%1"
    í
    "%2".

[ctx: @info]
en: Could not open a temporary file in the folder "%1": %2 (%3)
is: Gat ekki opnað bráðabirgðaskrá í möppunni "%1": %2 (%3)

[ctx: @info]
en: Unable to determine the format to save the target image with.
is: Tókst ekki að finna út með hvaða sniði eigi að vista endanlegu myndina.

[ctx: @info]
en: Cannot Save: Found file path "%1" is invalid.
is: Get ekki vistað: Fann að skráarslóðin "%1" er ógild.

[ctx: @info]
en: Cannot save file "%1" to the suggested version file name "%2"
is: Ekki tókst að vista skrána "%1" með valda útgáfuskráarheitinu "%2"

[ctx: @info]
en: You do not have write permissions for the file named "%1". Are you sure you want to overwrite it?
is: Þú hefur ekki skrifréttindi fyrir skrána með heitinu "%1". Ertu viss um að þú viljir skrifa yfir hana?

[ctx: @info]
en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
is: Skrá með nafninu "%1" er þegar til. Ertu viss um að þú viljir skrifa yfir hana?

[ctx: @info]
en: Failed to overwrite original file
is: Mistókst að skrifa yfir upphaflegt skjal

[ctx: @info]
en: Color-Managed View is enabled.
is: Litasstýrð sýn er virkjuð.

[ctx: @info]
en: Color-Managed View is disabled.
is: Litasstýrð sýn er óvirk.

[ctx: @info]
en: Color Management is not configured, so the Color-Managed View is not available.
is: Litastýring hefur ekki verið sett upp, þannig að litastýrð sýn er ekki tiltæk.

[ctx: @info]
en: Under-Exposure indicator is enabled
is: Undirlýsingarvari er virkjaður

[ctx: @info]
en: Under-Exposure indicator is disabled
is: Undirlýsingarvari er óvirkur

[ctx: @info]
en: Over-Exposure indicator is enabled
is: Yfirlýsingarvari er virkjaður

[ctx: @info]
en: Over-Exposure indicator is disabled
is: Yfirlýsingarvari er óvirkur

[ctx: @title Image Transform]
en: Transform
is: Ummynda

[ctx: @title Image Decorate]
en: Decorate
is: Skreyta

[ctx: @title Image Effect]
en: Effects
is: Sjónhverfingar

[ctx: @title Image Colors]
en: Colors
is: Litir

[ctx: @title Image Enhance]
en: Enhance
is: Bæting

[ctx: @action]
en: Open With
is: Opna með

[ctx: @action: open with other application]
en: Other...
is: Annað...

[ctx: @action: open with desktop application]
en: Open With...
is: Opna með...

en: Image Editor - %1
is: Myndvinnsluforrit - %1

en: Image Editor
is: Myndvinnsluforrit

[ctx: @title: unknown image dimension]
en: Unknown
is: Óþekkt

[ctx: @title:window]
en: No Image in Current Album
is: Engin mynd í fyrirliggjandi albúmi

en: There is no image to show in the current album.
    The image editor will be closed.
is: Það er engin mynd til að sýna úr núverandi albúmi.
    Myndvinnsluham verður lokað.

[ctx: @title:window]
en: File Not Available
is: Skrá ekki tiltæk

[ctx: @info]
en: <qt>The original file (<b>%1</b>) is currently not available</qt>
is: <qt>Upprunalega skráin (<b>%1</b>) er ekki tiltæk í augnablikinu</qt>

[ctx: @action Finish editing, close editor, back to main window]
en: Close Editor
is: Loka myndvinnsluforritinu

en: Delete File Permanently
is: Eyða skrá endanlega

en: Delete Permanently without Confirmation
is: Eyða endanlega án staðfestingar

en: Move to Trash without Confirmation
is: Henda í ruslið  án staðfestingar

en: Edit Titles
is: Breyta titlum

en: Edit Comments
is: Breyta athugasemdum

en: Show Assigned Tags
is: Sýna úthlutuð merki

en: Assign Tag
is: Merkja

en: Remove Tag
is: Fjarlægja merki

en: Assign Labels
is: Úthluta merkingum

en: Failed to load image
    "%1"
is: Gat ekki hlaðið inn myndinni
    "%1"

[ctx: Preview image (before filter has been applied)]
en: Before
is: Fyrir

[ctx: Preview image (after filter has been applied)]
en: After
is: Eftir

en: Before
is: Fyrir

en: After
is: Eftir

en: <p>Here you can see the original clip image which will be used for the preview computation.</p><p>Click and drag the mouse cursor in the image to change the clip focus.</p>
is: <p>Hér geturðu séð þann hluta myndarinnar sem verður notaður til að reikna forsýn á breytingarnar.</p><p>Smelltu og dragðu með músinni til að breyta staðsetningu forskoðunarinnar.</p>

en: If this option is enabled, the original image will be shown.
is: Sé þetta valið, mun upprunalega myndin verða sýnd.

en: Preview original image
is: Forskoða upprunalega mynd

en: If this option is enabled, the preview area will split vertically. A contiguous area of the image will be shown, with one half from the original image, the other half from the target image.
is: Ef þú velur þetta, mun forskoðunarglugginn skiptast lóðrétt. Samhangandi svæði úr myndinni mun verða sýnt, með helmingnum úr upprunalegu myndinni og hinum helmingnum með væntanlegri útkomu.

en: Preview vertical split with contiguous image
is: Forskoða með lóðréttri skiptingu með einum myndfleti

en: If this option is enabled, the preview area will split horizontally. A contiguous area of the image will be shown, with one half from the original image, the other half from the target image.
is: Ef þú velur þetta, mun forskoðunarglugginn skiptast lárétt. Samhangandi svæði úr myndinni mun verða sýnt, með helmingnum úr upprunalegu myndinni og hinum helmingnum með væntanlegri útkomu.

en: Preview horizontal split with contiguous image
is: Forskoða með láréttri skiptingu með einum myndfleti

en: If this option is enabled, the preview area will split vertically. The same part of the original and the target image will be shown side by side.
is: Ef þú velur þetta, mun forskoðunarglugginn skiptast lóðrétt. Sama svæði úr myndinni mun verða sýnt, fyrst með upplýsingum úr upprunalegu myndinni og síðan með væntanlegri útkomu.

en: Preview vertical split with same image region
is: Forskoða með lóðréttri skiptingu með sömu myndflötum

en: If this option is enabled, the preview area will split horizontally. The same part of the original and the target image will be shown side by side.
is: Ef þú velur þetta, mun forskoðunarglugginn skiptast lárétt. Sama svæði úr myndinni mun verða sýnt, fyrst með upplýsingum úr upprunalegu myndinni og síðan með væntanlegri útkomu.

en: Preview horizontal split with same image region
is: Forskoða með láréttri skiptingu með sömu myndflötum

en: If this option is enabled, the target image will be shown.
is: Sé þetta valið, mun útkoman verða sýnd.

en: Preview target image
is: Forskoða úttaksmynd

en: If this option is enabled, the original image will be shown when the mouse is over image area; otherwise, the target image will be shown.
is: Veldu þetta og þú munt sjá upphaflegu myndina þegar bendillinn er yfir forskoðunarglugganum, annars sérðu væntanlega útkomu.

en: Preview on mouse-over
is: Forskoða við yfirsvif bendils

[ctx: @action Select image editor preview mode]
en: Preview Mode
is: Forskoðunarhamur

en: Connecting to camera...
is: Tengist myndavél...

en: Connection established.
is: Tenging tókst.

en: Connection failed.
is: Tenging mistókst.

en: Failed to get free space from camera
is: Gat ekki náð í upplýsingar um laust pláss úr myndavél

en: Failed to get preview from camera
is: Mistókst að fá forskoðun frá myndavél

en: Failed to process capture from camera
is: Tókst ekki að meðhöndla myndir úr myndavél

en: Failed to list folder <filename>%1</filename>
is: Gat ekki gert skráalista úr möppunni <filename>%1</filename>

en: Failed to list files in <filename>%1</filename>
is: Gat ekki listað upp skrárnar í <filename>%1</filename>

en: Failed to get thumbnail for <filename>%1</filename>
is: Gat ekki náð í smámynd fyrir <filename>%1</filename>

en: Failed to get Metadata for <filename>%1</filename>
is: Gat ekki náð í lýsigögn fyrir <filename>%1</filename>.

en: Failed to download <filename>%1</filename>
is: Gat ekki náð í skrána <filename>%1</filename>

en: Failed to convert file <filename>%1</filename> to JPEG
is: Gat ekki umbreytt skránni <filename>%1</filename> í JPEG.

en: Failed to convert file <filename>%1</filename> to DNG
is: Gat ekki umbreytt skránni <filename>%1</filename> í DNG

en: Skipped to convert file <filename>%1</filename> to DNG
is: Sleppti að umbreyta skránni <filename>%1</filename> í DNG

en: Failed to open script for <filename>%1</filename>
is: Gat ekki opnað skriftu fyrir <filename>%1</filename>

en: Timeout from script for <filename>%1</filename>
is: Skrifta féll á tíma fyrir <filename>%1</filename>

en: Failed to run script for <filename>%1</filename>
is: Gat ekki keyrt skriftu á <filename>%1</filename>

en: Failed to download file <b>%1</b>.
is: Gat ekki sótt skrána <b>%1</b>.

en: Failed to download file <b>%1</b>. Do you want to continue?
is: Mistókst að ná í skrána <b>%1</b>. Viltu halda áfram?

en: Failed to upload <filename>%1</filename>
is: Gat ekki sent <filename>%1</filename>

en: Failed to upload file <b>%1</b>.
is: Gat ekki sent skrána <b>%1</b>.

en: Failed to upload file <b>%1</b>. Do you want to continue?
is: Mistókst að senda skrána <b>%1</b>. Viltu halda áfram?

en: Failed to delete <filename>%1</filename>
is: Gat ekki eytt <filename>%1</filename>.

en: Failed to delete file <b>%1</b>.
is: Gat ekki eytt skránni <b>%1</b>.

en: Failed to delete file <b>%1</b>. Do you want to continue?
is: Mistókst að eyða skráinni <b>%1</b>. Viltu halda áfram?

en: Failed to lock <filename>%1</filename>
is: Gat ekki læst <filename>%1</filename>

en: Failed to toggle lock file <b>%1</b>.
is: Gat ekki víxlað læsingu á skránni <b>%1</b>.

en: Failed to toggle lock file <b>%1</b>. Do you want to continue?
is: Mistókst að víxla læsingu á skránni <b>%1</b>. Viltu halda áfram?

[ctx: @info List of device properties]
en: Title: "%1"
    Model: "%2"
    Port: "%3"
    Path: "%4"
is: Titill: "%1"
    Gerð: "%2"
    Gátt: "%3"
    Slóð: "%4"

[ctx: @info List of supported device operations]
en: Thumbnails: "%1"
    Capture image: "%2"
    Delete items: "%3"
    Upload items: "%4"
    Create directories: "%5"
    Delete Directories: "%6"
is: Smámyndir: "%1"
    Ná í mynd: "%2"
    Eyða hlutum: "%3"
    Senda hluti: "%4"
    Búa til möppur: "%5"
    Eyða möppum: "%6"

[ctx: @info: gphoto backend feature]
en: yes
is: já

[ctx: @info: gphoto backend feature]
en: no
is: nei

[ctx: @info]
en: "Mounted Camera" driver for USB/IEEE1394 mass storage cameras and Flash disk card readers.
is: "Tengdar myndavélar" rekill fyrir USB/IEEE1394 geymslumiðilsmyndavélar og Flash minniskortalesara.

[ctx: @info List of device properties]
en: Title: "%1"
    Model: "%2"
    Port: "%3"
    Path: "%4"
    UUID: "%5"
is: Titill: "%1"
    Gerð: "%2"
    Gátt: "%3"
    Slóð: "%4"
    UUID: "%5"

[ctx: @info List of supported device operations]
en: Thumbnails: "%1"
    Capture image: "%2"
    Delete items: "%3"
    Upload items: "%4"
    Create directories: "%5"
    Delete directories: "%6"
is: Smámyndir: "%1"
    Ná í mynd: "%2"
    Eyða hlutum: "%3"
    Senda hluti: "%4"
    Búa til möppur: "%5"
    Eyða möppum: "%6"

[ctx: @info: ums backend feature]
en: yes
is: já

[ctx: @info: ums backend feature]
en: no
is: nei

[ctx: @info]
en: For more information about the "Mounted Camera" driver, please read the "Supported Digital Still Cameras" section in the digiKam manual.
is: Fyrir meira af upplýsingum um "Tengdar myndavélar"-rekilinn, endilega lestu kaflann um "Stuðningur við stafrænar ljósmyndavélar" í digiKam leiðbeiningunum.

[ctx: @info]
en: The "Mounted Camera" driver is a simple interface to a camera disk mounted locally on your system.
    
    It does not use libgphoto2 drivers.
    
    To report any problems with this driver, please contact the digiKam team at:
    
    https://www.digikam.org/?q=contact
is: Rekillinn fyrir "Tengdar myndavélar" er einfalt viðmót fyrir myndavélar sem tengdar eru staðvært í skráakerfi tölvunnar þinnar.
    
    Það notar enga libgphoto2 rekla.
    
    Til að tilkynna vandamál með þennan rekil, hafðu samband við digiKam teymið hjá:
    
    https://www.digikam.org/?q=contact

[ctx: @title:window %1: name of the camera]
en: %1 - Select Camera Folder
is: %1 - Veldu möppu í myndavél

[ctx: @info]
en: Please select the camera folder where you want to upload the images.
is: Veldu möppu á myndavélinni þangað sem þú vilt hlaða inn myndunum.

[ctx: @title:window]
en: Device Information
is: Upplýsingar um tæki

[ctx: @title]
en: Device Summary
is: Yfirlit tækis

[ctx: @title]
en: Device Manual
is: Handbók tækis

[ctx: @title]
en: About Driver
is: Um rekil

[ctx: @title]
en: Thumb
is: Smámynd

[ctx: @title:window %1: name of the camera]
en: Capture from %1
is: Ná í frá %1

[ctx: @action:button]
en: Capture
is: Upptaka

en: Unknown Format
is: Óþekkt myndsnið

[ctx: @info:tooltip]
en: This item is locked.
is: Þetta atriði er læst.

[ctx: @info:tooltip]
en: This item has an unknown download status
is: Niðurhalsstaða þessa atriðis er óþekkt

[ctx: @info:tooltip]
en: This item has never been downloaded
is: Þessu atriði hefur aldrei verið hlaðið inn

[ctx: @info:tooltip]
en: This item has already been downloaded
is: Þessu atriði hefur þegar verið hlaðið inn

[ctx: @info]
en: Set how digiKam will rename files as they are downloaded.
is: Stilla hvernig digiKam endurnefnir sjálfvirkt myndskrár við niðurhal.

[ctx: @item]
en: File Renaming Options
is: Valmöguleikar skráarendurnefninga

[ctx: @item]
en: Auto-creation of Albums
is: Sjálfvirk myndun albúma

[ctx: @item]
en: On the Fly Operations (JPEG only)
is: Skyndiaðgerðir (aðeins JPEG)

[ctx: @item]
en: DNG Convert Options
is: Valkostir DNG umbreytingar

[ctx: @item]
en: Scripting
is: Skriftun

[ctx: @title]
en: Settings
is: Stillingar

[ctx: @action Cancel process]
en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @action Information about camera]
en: Information
is: Upplýsingar

[ctx: @action Capture photo from camera]
en: Capture
is: Upptaka

[ctx: @action:inmenu]
en: Select All
is: Velja allt

[ctx: @action:inmenu]
en: Select None
is: Velja ekkert

[ctx: @action:inmenu]
en: Invert Selection
is: Umhverfa vali

[ctx: @action:inmenu]
en: Select New Items
is: Velja nýja hluti

[ctx: @action:inmenu]
en: Select Locked Items
is: Velja læsta hluti

[ctx: @title:menu]
en: Download
is: Hlaða inn

[ctx: @action]
en: Download New
is: Hlaða inn nýju

[ctx: @action]
en: Download Selected
is: Hlaða inn völdu

[ctx: @action]
en: Download All
is: Hlaða inn öllu

[ctx: @action]
en: Download && Delete New
is: Hlaða inn && eyða nýju

[ctx: @action]
en: Download && Delete Selected
is: Hlaða inn && eyða völdu

[ctx: @action]
en: Download && Delete All
is: Hlaða inn && eyða öllu

[ctx: @action]
en: Upload...
is: Senda...

[ctx: @action]
en: Toggle Lock
is: Víxla læsingu

[ctx: @action]
en: Mark as downloaded
is: Merkja sem hlaðið inn

[ctx: @title:menu]
en: Delete
is: Eyða

[ctx: @action:inmenu delete item]
en: Delete Selected
is: Eyða völdu

[ctx: @action:inmenu delete item]
en: Delete All
is: Eyða öllu

[ctx: @action:inmenu delete item]
en: Delete New
is: Eyða nýju

[ctx: @title:group]
en: Views
is: Sýnir

[ctx: @action Go to thumbnails (icon) view]
en: Thumbnails
is: Smámyndir

[ctx: @action View the selected image]
en: Preview Item
is: Forskoða atriði

[ctx: @action Switch to map view]
en: Map
is: Kort

[ctx: @title:menu]
en: &Sort Items
is: Flokka &atriði

[ctx: @info:whatsthis]
en: The value by which the items are sorted in the thumbnail view
is: Gildið sem atriðum í albúmi er raðað eftir í smámyndasýninni

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Name
is: Eftir nafni

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Path
is: Eftir slóð

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Date
is: Eftir dagsetningu

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Size
is: Eftir stærð

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Rating
is: Eftir einkunn

[ctx: @item:inmenu Sort by]
en: By Download State
is: Eftir niðurhalsstöðu

[ctx: @action]
en: Item Sorting &Order
is: Röðun og fl&okkun atriða

[ctx: @info:whatsthis]
en: Defines whether items are sorted in ascending or descending manner.
is: Skilgreinir hvort atriðum sé raðað í hækkandi eða lækkandi röð.

[ctx: @item:inmenu Sorting Order]
en: Ascending
is: Hækkandi

[ctx: @item:inmenu Sorting Order]
en: Descending
is: Lækkandi

[ctx: @title:menu]
en: &Group Items
is: &Hópa atriði

[ctx: @info:whatsthis]
en: The categories in which the items in the thumbnail view are displayed
is: Flokkarnir sem atriðum er raðað eftir í smámyndasýninni

[ctx: @item:inmenu Group Items]
en: Flat List
is: Flatur listi

[ctx: @item:inmenu Group Items]
en: By Folder
is: Eftir möppu

[ctx: @item:inmenu Group Items]
en: By Format
is: Eftir skráasniði

[ctx: @item:inmenu Group Items]
en: By Date
is: Eftir dagsetningu

[ctx: @action:inmenu]
en: Fit to &Window
is: Laga að &glugga

[ctx: @action:inmenu]
en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur 100%

[ctx: @option:check]
en: Show History
is: Sýna feril

[ctx: @option:check]
en: Show Thumbbar
is: Sýna smámyndastiku

[ctx: @action Connection failed, try again?]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @action]
en: Exit Preview Mode
is: Fara úr forskoðunarham

[ctx: @action]
en: Next Image
is: Næsta mynd

[ctx: @action Go to first image]
en: First Image
is: Fyrsta mynd

[ctx: @action Go to last image]
en: Last Image
is: Síðasta mynd

[ctx: @info:status]
en: Canceling current operation, please wait...
is: Hætti við núverandi aðgerð, bíddu aðeins...

[ctx: @info]
en: Do you want to close the dialog and cancel the current operation?
is: Viltu loka glugganum og hætta við núverandi aðgerð?

[ctx: @info:status]
en: Disconnecting from camera, please wait...
is: Aftengist myndavél, bíddu aðeins...

[ctx: @info:status busy state]
en: Ready
is: Tilbúið

[ctx: @info]
en: Failed to connect to the camera. Please make sure it is connected properly and turned on.
is: Tókst ekki að tengjast myndavél; gakktu úr skugga um að hún sé rétt tengd og það sé kveikt á henni. Viltu reyna aftur?

[ctx: @title:window]
en: Select Image to Upload
is: Veldu mynd til að senda

[ctx: @info]
en: There is not enough free space on the Camera Medium to upload pictures.
    
    Space require: %1
    Available free space: %2
is: Það er ekki laust næginlegt pláss á minni myndavélarinnar til að hlaða inn í það myndum.
    
    Áætluð rýmisþörf: %1
    Tiltækt laust pláss: %2

[ctx: @info]
en: Camera Folder "%1" already contains the item "%2".
    Please enter a new filename (without extension):
is: Myndavélarmappan "%1" inniheldur nú þegar atriðið "%2".
    Settu inn nýtt nafn (án skráarendingar):

[ctx: @title:window]
en: File Already Exists
is: Skráin er þegar til

[ctx: @info]
en: Your custom target album date format is not valid. Please check your settings...
is: Dagsetningasnið albúmsins sem þú stilltir til að taka sjálfgefið við niðurhali frá myndavél er ekki gilt. Athugaðu í stillingarnar þínar...

[ctx: @info]
en: Collection which host your default target album set to process download from camera device is not available. Please select another one from camera configuration dialog.
is: Myndasafnið sem inniheldur albúmið sem þú stilltir til að taka sjálfgefið við niðurhali frá myndavél er ekki tiltækt. Veldu eitthvað annað albúm í stillingaglugga fyrir myndavél.

[ctx: @info]
en: Your default target album set to process download from camera device is not available. Please select another one from camera configuration dialog.
is: Albúmið sem þú stilltir til að taka sjálfgefið við niðurhali frá myndavél er ekki tiltækt. Veldu eitthvað annað albúm í stillingaglugga fyrir myndavél.

[ctx: @info]
en: Please select the destination album from the digiKam library to import the camera pictures into.
is: Veldu möppu í digiKam safni til að hlaða inn í myndum úr myndavélinni.

[ctx: @info]
en: Collection selected as the destination album to download from the camera device is not available. Please select another destination album.
is: Myndasafnið sem inniheldur albúmið sem þú stilltir til að taka sjálfgefið við niðurhali frá myndavél er ekki tiltækt. Veldu eitthvað annað albúm til að taka við myndunum.

en: Failed to move sidecar file for <filename>%1</filename>
is: Mistókst að færa fylgiskrá fyrir <filename>%1</filename>

en: Failed to move file for <filename>%1</filename>
is: Mistókst að færa skrá fyrir <filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: The items listed below are locked by camera (read-only). These items will not be deleted. If you really want to delete these items, please unlock them and try again.
is: Atriðin hér að neðan eru læst af myndavélinni (ritvarið). Þeim verður ekki eytt. Viljir þú í alvörunni eyða þeim skaltu aflæsa þeim fyrst.

[ctx: @info]
en: About to delete this image.
    Deleted file is unrecoverable.
    Are you sure? | About to delete these %1 images.
    Deleted files are unrecoverable.
    Are you sure?
is[0]: Er í þann mund að eyða þessari mynd.
    Eydda skráin fæst ekki til baka.
    Ertu viss?
is[1]: Er í þann mund að eyða þessum %1 myndum.
    Eyddar skrár fást ekki til baka.
    Ertu viss?

[ctx: @title: confirm delete items dialog]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @title:window]
en: Insufficient Disk Space
is: Ekki nóg diskpláss

[ctx: @info]
en: There is not enough free space on the disk of the album you selected to download and process the selected pictures from the camera.
    
    Estimated space required: %1
    Available free space: %2
    
    Try Anyway?
is: Það er ekki laust nægilegt pláss á disk albúmsins sem þú valdir til að sækja og vinna með valdar myndir úr myndavélinni.
    
    Áætluð rýmisþörf: %1
    Tiltækt laust pláss: %2
    
    Reyna samt?

[ctx: @info:status]
en: No item selected (%1 item) | No item selected (%1 items)
is[0]: Ekkert atriði er valið (af %1 atriði)
is[1]: Ekkert atriði er valið (af %1 atriðum)

[ctx: @info:status Filename of first selected item of number of items]
en: "%1" (%2 of %3)
is: "%1" (%2 af %3)

[ctx: @info:status]
en: %2/%1 item selected | %2/%1 items selected
is[0]: %2/%1 atriði valið
is[1]: %2/%1 atriði valin

en: Skipped file <filename>%1</filename>
is: Sleppti skránni <filename>%1</filename>

en: Rename file to <filename>%1</filename>
is: Endurnefna skrá sem <filename>%1</filename>

en: Failed to save sidecar file for <filename>%1</filename>
is: Gat ekki vistað fylgiskrá fyrir <filename>%1</filename>

[ctx: @info Popup notification]
en: Images download finished, you can now detach your camera while the images are auto-rotated
is: Innhleðslu mynda er lokið, þú getur núna aftengt myndavélina á meðan myndunum er snúið sjálfvirkt

[ctx: @info Popup notification]
en: Images download finished
is: Niðurhali mynda lokið

[ctx: @info]
en: A file with the same name ("%1") already exists in folder "%2".
is: Skrá með sama heiti ("%1") er þegar til í möppunni "%2".

[ctx: @info]
en: Failed to find Album for path "%1".
is: Finn ekki albúm á slóðinni "%1".

note: i18n: ectx: Menu (Device)
en: &Device
is: Tæ&ki

en: Camera Folders
is: Möppur í myndavél

[ctx: in camera model string]
en: auto-detected
is: sjálfvirkt fundið

[ctx: @action]
en: Escape preview
is: Hætta í forskoðun

[ctx: @action: go to previous image]
en: Back
is: Til baka

[ctx: @action: go to next image]
en: Forward
is: Áfram

[ctx: @option:check]
en: Write the document name to EXIF
is: Skrifa heiti skjalsins í EXIF

[ctx: @option:check]
en: Fix internal date && time
is: Laga innbyggða dagsetningu && tíma

[ctx: @option:check]
en: Auto-rotate/flip image
is: Sjálfvirkur snúningur/speglun mynda

[ctx: @option:check]
en: Convert to lossless file format
is: Umbreyta í taplaust þjöppunarsnið

[ctx: @label]
en: New image format:
is: Nýtt myndskráarform:

[ctx: @info]
en: Set here all options to fix/transform JPEG files automatically as they are downloaded.
is: Veldu þennan möguleika til að laga/breyta JPEG skrám sjálfvirkt um leið og þeim er hlaðið inn í tölvuna.

[ctx: @info]
en: Enable this option if you want images automatically rotated or flipped using Exif information provided by the camera.
is: Veldu þennan möguleika til að snúa eða fletta sjálfvirkt myndum samkvæmt EXIF upplýsingum frá myndavél.

[ctx: @info]
en: Select here which metadata template you want to apply to images.
is: Veldu hér forsnið fyrir lýsigögn til að beita á myndina.

[ctx: @info]
en: Enable this option to write the document name to the Exif metadata. The document name is the original file name of the imported file.
is: Virkjaðu þennan valkost til að skrifa heiti skjalsins í EXIF-lýsigögnin. Heiti skjalsins er upprunalegt heiti skrárinnar sem var flutt inn.

[ctx: @info]
en: Enable this option to set date and time metadata tags to the right values if your camera does not set these tags correctly when pictures are taken. The values will be saved in the DateTimeDigitized and DateTimeCreated EXIF, XMP, and IPTC tags.
is: Veldu þennan möguleika til að stilla dagsetningu og tíma ef myndavélin gerir það ekki rétt við sjálfa myndatökuna. Þessi gildi verða vistuð í DateTimeDigitized og DateTimeCreated reitina í EXIF/XMP/IPTC viðhengjunum.

[ctx: @info]
en: Enable this option to automatically convert all JPEG files to a lossless image format. Note: Image conversion can take a while on a slow computer.
is: Veldu þennan möguleika til að umbreyta sjálfvirkt öllum JPEG skrám yfir í taplaust þjöppunarsnið. Athugaðu: Umbreyting mynda getur tekið talsverðan tíma, sérstaklega á aflminni tölvum.

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Preferred Lossless Image File Format</title><para>Select the file format in which JPEG image will be converted to a lossless container with metadata support.</para>
is: <title>Ákjósanlegt skráasnið fyrir taplausa þjöppun</title><para>Veldu skráasniðið sem JPEG-myndum verður umbreytt í sem taplausum gagnagámi með stuðningi við lýsigögn.</para>

[ctx: @info]
en: <p>These expressions may be used to customize date format:</p><p><b>d</b>: The day as a number without a leading zero (1 to 31)</p><p><b>dd</b>: The day as a number with a leading zero (01 to 31)</p><p><b>ddd</b>: The abbreviated localized day name (e.g. 'Mon' to 'Sun')</p><p><b>dddd</b>: The long localized day name (e.g. 'Monday' to 'Sunday').</p><p><b>M</b>: The month as a number without a leading zero (1 to 12)</p><p><b>MM</b>: The month as a number with a leading zero (01 to 12)</p><p><b>MMM</b>: The abbreviated localized month name (e.g. 'Jan' to 'Dec')</p><p><b>MMMM</b>: The long localized month name (e.g. 'January' to 'December')</p><p><b>yy</b>: The year as two digit number (eg. 00 to 99)</p><p><b>yyyy</b>: The year as four digit number (eg. 2012)</p><p>All other input characters will be treated as text. Any sequence of characters that are enclosed in singlequotes will be treated as text and not be used as an expression. Examples, if date is 20 July 1969:</p><p><b>dd.MM.yyyy</b> : 20.07.1969</p><p><b>ddd MMMM d yy</b> : Sun July 20 69</p><p><b>'Photo shot on ' dddd</b> : Photo shot on Sunday</p>
is: <p>Þessi tákn má nota til að skilgreina dagsetningu:</p><p><b>d</b>: Dagurinn sem tala án '0' forskeytis (1 to 31)</p><p><b>dd</b>: Dagurinn sem tala með '0' forskeyti (01 to 31)</p><p><b>ddd</b>: Stutt staðfært form dagsetningar (t.d. 'Mán' til 'Sun')</p><p><b>dddd</b>: Langt staðfært form dagsetningar (t.d. 'Mánudagur' til 'Sunnudagur')</p><p><b>M</b>: Mánuður sem tala án '0' forskeytis (1 til 12)</p><p><b>MM</b>: Mánuður sem tala með '0' forskeyti (01 til 12)</p><p><b>MMM</b>: Stutt staðfært form mánaðar (t.d. 'Jan' til 'Des')</p><p><b>MMMM</b>: Langt staðfært form mánaðar (t.d. 'Janúar' til 'Desember')</p><p><b>yy</b>: Árið sem tveggja stafa tala (t.d. 00 til 99)</p><p><b>yyyy</b>: Árið sem fjögurra stafa tala (t.d. 2012)</p><p>Allir aðrir stafir verða meðhöndlaðir sem texti. Allar stafarunur sem afmarkaðar eru með einföldum beinum úrfellingamerkjum verða meðhöndlaðar sem texti og ekki teknar með sem breytur.Sem dæmi;, ef dagsetningin er 20. júlí 1969:</p><p><b>dd.MM.yyyy</b> : 20.07.1969</p><p><b>ddd d MM yy</b> : Sun 8 júl 69</p><p><b>'Mynd tekin' d. MMMM yyyy</b> : Mynd tekin 1. desember 2013</p>

[ctx: @option:check]
en: Extension-based sub-albums
is: Undiralbúm byggð á skráarendingum

[ctx: @option:check]
en: Date-based sub-albums
is: Undiralbúm byggð á dagsetningum

[ctx: @label:listbox]
en: Date format:
is: Snið dagsetninga:

[ctx: @item:inlistbox folder date format]
en: Full Text
is: Allur textinn

[ctx: @item:inlistbox folder date format]
en: Local Settings
is: Staðbundnar stillingar

[ctx: @item:inlistbox folder date format]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @info]
en: Show a list of all available options
is: Birta lista með öllum tiltækum valkostum

[ctx: @info]
en: Set how digiKam creates albums automatically when downloading.
is: Stilla hvernig digiKam býr sjálfvirkt til albúm við niðurhal.

[ctx: @info]
en: Enable this option if you want to download your pictures into automatically created file extension-based sub-albums of the destination album. This way, you can separate JPEG and RAW files as they are downloaded from your camera.
is: Merktu við þennan möguleika ef þú vilt hlaða myndum inn í sjálfvirkt gerð undiralbúm byggð á skráarendingum. Á þennan hátt er hægt að aðskilja JPEG og RAW skrár um leið og þeim er hlaðið inn frá myndavél.

[ctx: @info]
en: Enable this option if you want to download your pictures into automatically created file date-based sub-albums of the destination album.
is: Merktu við þennan möguleika ef þú vilt hlaða myndum inn í sjálfvirkt gerð undiralbúm byggð á dagsetningum.

[ctx: @info]
en: Select your preferred date format used to
    create new albums. The options available are:
    "ISO": the date format is in accordance with ISO 8601
    (YYYY-MM-DD). E.g.: 2006-08-24
    "Full Text": the date format is in a user-readable string.
    E.g.: Thu Aug 24 2006
    "Local Settings": the date format depending on KDE control panel settings.
    "Custom": use a customized format for date.
is: Veldu hér það snið á dagsetningum sem þú
    vilt nota við gerð nýrra albúma. Möguleikarnir eru:
    "ISO": snið á dagsetningum fylgir staðlinum
    ISO 8601 (YYYY-MM-DD). Dæmi: 2006-08-24
    "Texti": snið á dagsetningum er á notenda-læsilegu 
    formi. Dæmi: Þri 24.águ 2006
    "Staðbundnar stillingar": snið á dagsetningum tekur 
    mið af staðfærslustillingum KDE stýrispjaldsins.
    "Sérsniðið": nota sérsniðnar dagsetningar.

[ctx: @info]
en: Show the result of converted date 1968-12-26 using your customized format.
is: Birta umbreytta dagsetningu 1968-12-26 miðað við sérsniðna formið þitt.

[ctx: @info Example of custom date format for album naming]
en: Ex.: %1
is: Dæmi: %1

[ctx: @info Custom date format]
en: Format is not valid...
is: Sniðið er ekki gilt...

en: Cannot display camera preview
is: Get ekki forsýnt frá myndavél

[ctx: @option:check]
en: Convert RAW images to
is: Breyta RAW ljósmyndum í

[ctx: @label]
en: DNG container
is: DNG gagnagámur

[ctx: @info]
en: Set here all options to convert RAW images to DNG container automatically as they are downloaded.
is: Stilltu hér alla valkosti til að breyta RAW ljósmyndum sjálfkrafa í DNG gagnagáma um leið og þeim er hlaðið inn í tölvuna.

[ctx: @info]
en: Enable this option to convert RAW images to DNG container automatically.
is: Virkjaðu þennan valkost til að breyta RAW ljósmyndum sjálfkrafa í DNG gagnagám.

[ctx: @title]
en: Camera Media
is: Geymslumiðlar myndavélar

[ctx: @title]
en: Album Library
is: Albúmasafn

[ctx: @info Storage]
en: Capacity:
is: Rýmd:

[ctx: @info Storage]
en: Available:
is: Tiltækt:

[ctx: @info Storage]
en: Require:
is: Þarfnast:

[ctx: @title:menu open with desktop application]
en: Open With
is: Opna með

[ctx: @item:inmenu open with other application]
en: Other...
is: Annað...

[ctx: @title:menu]
en: Open With...
is: Opna með...

[ctx: @title:menu]
en: Assign Labels
is: Úthluta merkingum

[ctx: @item:inlistbox]
en: All Files
is: Allar skrár

[ctx: @item:inlistbox]
en: Only New Files
is: Einungis nýjar skrár

[ctx: @item:inlistbox]
en: Raw Files
is: RAW skrár

[ctx: @item:inlistbox]
en: JPG/TIFF Files
is: JPG/TIFF skrár

[ctx: @item:inlistbox]
en: Video Files
is: Myndskeiðasskrár

en: Camera filenames
is: Skráaheiti í myndavél

en: Turn on this option to use the camera provided image filenames without modifications.
is: Virkjaðu þennan möguleika til að nota nöfn myndskráa frá myndavél án nokkurra breytinga.

en: Change case to:
is: Breyta há/lágstöfum í:

[ctx: Leave filename as it is]
en: Leave as-is
is: Nota óbreytt

[ctx: Filename to uppercase]
en: Upper
is: Hástafa

[ctx: Filename to lowercase]
en: Lower
is: Lágstafa

en: Set the method to use to change the case of the image filenames.
is: Veldu hér aðferð við að breyta há/lágstöfum í nöfnum myndskráa.

[ctx: Custom Image Renaming]
en: Customize
is: Sérsníða

en: <p>These expressions may be used to customize the command line:</p><p><b>%file</b>: full path of the imported file</p><p><b>%filename</b>: file name of the imported file</p><p><b>%path</b>: path of the imported file</p><p><b>%orgfilename</b>: original file name</p><p><b>%orgpath</b>: original path</p><p>If there are no expressions full path is added to the command.</p>
is: <p>Hægt er að nota eftirfarandi textastrengi til að sérsníða skipanir:</p><p><b>%file</b>: heildarslóð innfluttrar skrár</p><p><b>%filename</b>: heiti innfluttrar skrár</p><p><b>%path</b>: slóð innfluttrar skrár</p><p><b>%orgfilename</b>: upprunalegt skráarheiti</p><p><b>%orgpath</b>: upprunaleg slóð</p><p>Ef engir strengir eru tilgreindir verður heildarslóð bætt við skipun.</p>

en: Execute script for image:
is: Keyra skriftuskrá á mynd:

en: No script selected
is: Engin skrifta valin

en: Set here the script that is executed for every imported image.
is: Stilltu hér hvaða skrifta verður keyrð á hverja innflutta mynd.

en: Drag and drop an image here
is: Draga og sleppa mynd hér

en: Show on left panel
is: Sýna á vinstri skjá

en: Show on right panel
is: Sýna á hægri skjá

en: Remove item
is: Fjarlægja hlut

en: Clear all
is: Hreinsa allt

en: Drag and drop images here
is: Draga og sleppa myndum hér

en: %1 item on Light Table | %1 items on Light Table
is[0]: %1 hlutur á ljósaborði
is[1]: %1 hlutir á ljósaborði

[ctx: @action: go to first item on list]
en: &First
is: &Fyrsta

[ctx: @action: go to last item on list]
en: &Last
is: &Síðasta

en: On left
is: Til vinstri

en: Show item on left panel
is: Sýna hlut á vinstri skjá

en: On right
is: Til hægri

en: Show item on right panel
is: Sýna hlut á hægri skjá

en: Open With Default Application
is: Opna með sjálfgefnu forriti

en: Open the item with default assigned application.
is: Opna atriðið með sjálfgefnu forriti.

en: Remove item from Light Table
is: Fjarlægja atriði af ljósaborði

en: Remove all items from Light Table
is: Fjarlægja öll atriði af ljósaborði

[ctx: Non-pluralized]
en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

en: Delete immediately
is: Eyða strax

en: Synchronize
is: Samstilla

en: Synchronize preview from left and right panels
is: Samstilla forskoðun á hægri og vinstri gluggum

en: By Pair
is: Parað

en: Navigate by pairs with all items
is: Færast parað milli hluta

en: Clear On Close
is: Hreinsa við lokun

en: Clear light table when it is closed
is: Hreinsa ljósaborð þegar því er lokað

en: Remove all images from the light table when it is closed
is: Fjarlægja alla hluti af ljósaborði þegar því er lokað

en: Zoom to 100%
is: Aðdráttur 100%

en: Fit to &Window
is: Laga að &glugga

en: Color-Managed View
is: Litastýrð sýn

en: Previous Image
is: Fyrri mynd

en: Edit Titles on the Right
is: Breyta titlum til hægri

en: Edit Comments on the Right
is: Breyta athugasemdum til hægri

en: Show Assigned Tags on the Right
is: Sýna úthlutuð merki til hægri

en: Edit Titles on the Left
is: Breyta titlum til vinstri

en: Edit Comments on the Left
is: Breyta athugasemdum til vinstri

en: Show Assigned Tags on the Left
is: Sýna úthlutuð merki til vinstri

note: i18n: ectx: Menu (LeftPanel)
en: &Left Panel
is: &Vinstra spjald

note: i18n: ectx: Menu (RightPanel)
en: &Right Panel
is: Hæg&ra spjald

en: Autotags Assignment
is: Sjálfvirk úthlutun merkja

en: Clean up the databases :
is: Hreinsa gagnagrunna :

en: analysing databases
is: greini gagnagrunna...

en: cleaning core db
is: hreinsa aðalgagnagrunn

en: cleaning thumbnails db
is: hreinsa smámyndagagnagrunn

en: cleaning recognition db
is: hreinsa andlitakennslagagnagrunn

en: cleaning similarity db
is: hreinsa líkindagagnagrunn

en: shrinking databases
is: minnka gagnagrunna

en: <p>Database shrinking in progress.</p><p>Currently, your databases are being shrunk. This will take some time - depending on your databases size.</p><p>We have to freeze digiKam in order to prevent database corruption. This info box will vanish when the shrinking process is finished.</p>Current Status:
is: <p>Minnkun gagnagrunns er í gangi.</p><p>Núna er verið að minnka gagnagrunnana þína. Þetta mun taka nokkurn tíma - það fer eftir stærð gagnagrunnanna.</p><p>Á meðan verður að frysta digiKam til að koma í veg fyrir skemmdir á gagnagrunnunum. Þessi upplýsingagluggi mun hverfa þegar minnkunarferlinu er lokið.</p>Núverandi staða:

en: Core DB
is: Aðalgagnagrunnur

en: Thumbnails DB
is: Gagnagrunnur fyrir smámyndir

en: Face Recognition DB
is: Gagnagrunnur andlitakennsla

en: Similarity DB
is: Líkindagagnagrunnur

en: Find duplicates items
is: Finna tvítekin atriði

en: Scan for faces in album: %1
is: Leita að andlitum í albúmi: %1

en: Scan for faces in %1 albums
is: Leita að andlitum í %1 albúmum

en: Scan for faces in image: %1
is: Leita að andlitum í mynd: %1

en: Scan for faces in %1 images
is: Leita að andlitum í %1 myndum

en: Updating faces database
is: Uppfæri andlitagagnagrunn

en: Finger-prints
is: Fingraför

[ctx: @title:window]
en: Maintenance
is: Viðhald

en: <qt><b>Select Maintenance Operations to Process</b></qt>
is: <qt><b>Veldu viðhaldsaðgerðir til keyrslu</b></qt>

[ctx: @label]
en: Process items from:
is: Vinna með atriði úr:

[ctx: @option:check]
en: Use the last saved active tools and settings
is: Nota síðast vistuði virku verkfæri og stillingar

[ctx: @option:check]
en: Work on all processor cores (when it's possible)
is: Vinna á öllum kjörnum örgjörva (þegar þar er hægt)

en: Common Options
is: Algengar stillingar

en: <qt>No option<br/><i>Note: only Albums Collection are processed by this tool.</i></qt>
is: <qt>Engir valkostir<br/><i>Athugið: aðeins er unnið með albúmasöfn í þessu verkfæri.</i></qt>

en: Scan for new items
is: Leita að nýjum atriðum

en: <qt><i>Note: If activated, the Core DB is always cleaned. You can select additional databases for cleaning.<br/> If you select one of the options below, the process may take much time and can freeze digiKam temporarily<br/> in order to make sure that no database corruption occurs.</i></qt>
is: <qt><i>Athugaðu: Ef þetta er virkjað er kjarnagagnagrunnurinn ávallt hreinsaður. Þú getur valið gagnagrunna til viðbótar sem á að hreinsa.<br/> Ef þú velur einhvern af kostunum hér fyrir neðan, getur ferlið tekið langan tíma og jafnvel fryst digiKam tímabundið<br/> til að tryggja að engar skemmdir verði á gagnagrunnum.</i></qt>

en: Also clean up the thumbnail database.
is: Einnig hreinsa smámyndagagnagrunn.

en: Also clean up the faces database.
is: Einnig hreinsa andlitagagnagrunn.

en: Also clean up the similarity database.
is: Einnig hreinsa líkindagagnagrunn.

en: Extended clean up and shrink all databases.
is: Ítarleg hreinsun og smækkun allra gagnagrunna.

en: This option leads to the vacuuming (shrinking) of the databases. Vacuuming is supported both for SQLite and MySQL.
is: Þessi kostur leiðir til minnkunnar (ryksugun - herping) of the databases. Herping er studd af bæði SQLite og MySQL.

en: Perform database cleaning
is: Einnig framkvæma hreinsun gagnagrunna

en: Scan for changed or non-cataloged items (faster)
is: Leita að breyttum eða óskráðum atriðum (hraðvirkara)

en: Rebuild Thumbnails
is: Endurbyggja smámyndir

en: Rebuild Finger-prints
is: Endurbyggja fingraför

en: Similarity range (in percents):
is: Líkindasvið (í prósentum):

en: Restriction on duplicates:
is: Takmörkun á tvítekningum:

en: No restriction
is: Engar takmarkanir

en: Restrict to album of reference image
is: Takmarka við albúm viðmiðunarmyndar

en: Exclude album of reference image
is: Útiloka albúm viðmiðunarmyndar

en: Find Duplicate Items
is: Finna tvítekin atriði

en: Faces data management:
is: Stjórnun andlitsgagna:

[ctx: @option:check]
en: Clear and rebuild all training data
is: Hreinsa og endurbyggja þjálfunargögn

[ctx: @info:tooltip]
en: This will clear all training data for recognition and rebuild it from all available faces.
is: Þetta mun hreinsa út öll þjálfunargögn andlitakennsla og endurbyggja þau út frá tiltækum andlitum.

en: Detect and recognize Faces
is: Finna og þekkja andlit

[ctx: @label]
en: <p><b>This tool allows to assign automatically tags to images by contents analysis using deep-learning neural network.</b></p><p>The settings below determines the deep-learning model to use while parsing image contents to determine the subjects of the photography. The neural network used in background will generate automatically a serie of tags describing the contents and store the results in the database.</p>
is: <p><b>Þetta verkfæri gerir kleift að úthluta merkjum sjálfvirkt á myndir út frá greiningu á myndefninu með vélnáms-tauganeti (deep-learning neural network).</b></p><p>Stillingarnar hér fyrir neðan skilgreina hvaða vélnáms-tauganet eigi að nota við skoðun myndefnisins og þannig ákvarða efni ljósmyndanna. Tauganetskerfið sem keyrir í bakgrunni mun útbúa sjálfvirkt röð merkja til að lýsa myndefninu og geyma niðurstöðurnar í gagnagrunni.</p>

en: Auto-tagging mode:
is: Hamur sjálfvirkrar úthlutunar merkja:

en: Clean all and re-assign
is: Hreinsa allt og endurúthluta

en: Scan non-assigned only
is: Skanna einungis óúthlutað

[ctx: @info:tooltip]
en: <p><b>Clean all and re-assign</b>: clean all tags already assigned and re-scan all items from scratch.</p><p><b>Scan non-assigned only</b>: scan only the items with no assigned tag.</p>
is: <p><b>Hreinsa allt og endurúthluta</b>: hreinsa öll merki sem þegar hefur verið úthlutað og skanna aftur öll atriði frá grunni.</p><p><b>Skanna einungis óúthlutað</b>: skanna einungis þau atriði sem hafa engin óúthlutuð merki.</p>

[ctx: @info:tooltip]
en: <p><b>YOLOv5 Nano</b>: this model is a neural network which offers exceptional speed and efficiency. It enables you to swiftly evaluate the integration of smaller-scale object detection scenarios. It's designed for objects detections, capable of recognizing and extracting the location of objects within an image. The limitation on the number of recognizable objects is set to 80.</p><p><b>YOLOv5 XLarge</b>: as the previous one, this model is a neural network dedicated for more complex object detection requirements and showcases remarkable capabilities. Despite the additional complexity introducing more time-latency and computer resources, it's must be used for larger-scale object detection scenarios as it provides more accurate predictions at the expense of speed.</p><p><b>ResNet50</b>: this model is a specific type of convolutional neural network formed by stacking residual blocks commonly used to power computer vision applications as object detections. This king of design allows the training of very deep networks without encountering the vanishing gradient problem. Unlike YOLO, ResNet50 is primarily focused on image classification and does not provide object localization. It can recognize objects from a vast set of more than 1,000 classes, covering a wide range of objects, animals, and scenes.</p>
is: <p><b>YOLOv5 Nano</b>: Þetta líkan er tauganetkerfi sem býður upp á einstakan hraða og afköst. Það gerir þér kleift að láta meta í snarheitum samtvinnun greiningar á smærri hlutum. Það er hannað til að finna hluti og staðsetningar þeirra innan mynda. Takmörk á fjölda greinanlegra hluta eru stillt á 80.</p><p><b>YOLOv5 XLarge</b>: Sama og talið var hér á undan, þetta er tauganetkerfislíkan með undraverða eiginleika sem ætlað er til ítarlegri greiningar flókinna hluta. Þrátt fyrir aukið flækjustig og auknar krafir um tíma og afköst, gefur þetta mun betri niðurstöður varðandi stærri hluti, en þá á kostnað hraða.</p><p><b>ResNet50</b>: Þetta líkan er sérstök gerð tauganets sem mynduð er með stöflun afgangsblokka og vengulega notað í ýmsar gerðir tölvusjónar. Slík hönnun gefur kost á þjálfun einstaklega marglaga tauganeta án þess að takmarkast af vandamálum við hverfandi stigla (vanishing gradient problem). Ólíkt YOLO er ResNet50 fyrst og fremst hannað fyrir flokkun mynda og kemur ekki með staðsetningu hluta. Það getur þekkt hluti úr stóru safni með meira en 1.000 flokkum, sem inniheldur breitt svið af hlutum, dýrum og aðstæðum.</p>

en: Auto-tags Assignment
is: Sjálfvirk úthlutun merkja

en: Scan Mode:
is: Skönnunarhamur

en: Clean all and re-scan
is: Hreinsa allt og endurskanna

en: Sync Direction:
is: Stefna samræmingar:

en: From database to image metadata
is: Úr gagnagrunni yfir í lýsigögn mynda

en: From image metadata to database
is: Úr lýsigögnum mynda yfir í gagnagrunn

en: Check metadata setup panel for details:
is: Skoða nánar á spjaldi fyrir uppsetningu lýsigagna:

en: Sync Metadata and Database
is: Samræma lýsigögn og gagnagrunn

note: i18n
en: All operations are done.
    Duration: %1
is: Öllum aðgerðum er lokið.
    Tímalengd: %1

en: digiKam Maintenance
is: digiKam viðhald

en: Process is done.
    Duration: %1
is: Ferli er lokið.
    Tímalengd: %1

en: Remove all faces from image
is: Fjarlægja öll andlitsmerki af mynd

en: Remove all tags from image
is: Fjarlægja öll merki af mynd

en: All faces are removed from %1 selected images.
    Do you want to continue?
is: Öll andlitsmerki verða fjarlægð af %1 völdum myndum.
    Viltu halda áfram?

en: All tags are removed from %1 selected images.
    Do you want to continue?
is: Öll merki verða fjarlægð af %1 völdum myndum.
    Viltu halda áfram?

en: Synchronizing image metadata with database
is: Samræmi lýsigögn mynda við gagnagrunn

en: Updating database from image metadata
is: Uppfærsla gagnagrunns með lýsigögnum mynda

en: Find new items
is: Finna ný atriði

en: Thumbs
is: Smámyndir

en: Queues
is: Biðraðir

en: Queue Settings
is: Stillingar biðraðar

en: Control Panel
is: Stjórnborð

en: Assigned Tools
is: Úthlutuð verkfæri

en: Tool Settings
is: Stillingar verkfæris

en: Run
is: Keyra

en: Run all
is: Keyra allt

en: New Queue
is: Ný biðröð

en: Remove Queue
is: Fjarlægja biðröð

en: Save Workflow
is: Vista vinnuferli

en: Remove items
is: Fjarlægja hluti

en: Remove processed items
is: Fjarlægja unna hluti

en: Clear Queue
is: Hreinsa biðröð

en: Move up
is: Færa upp

en: Move down
is: Færa niður

en: Remove tool
is: Fjarlægja verkfæri

en: Current Queue:
is: Núverandi biðröð:

en: No items
is: Engir hlutir

en: No tasks
is: Engin verkefni

en: 1 task | %1 tasks
is[0]: 1 verkefni
is[1]: %1 verkefni

[ctx: #info: total number of items to process]
en: Total:
is: Samtals:

[ctx: batch queue manager is ready to use]
en: Ready
is: Tilbúið

[ctx: @title:window]
en: Processing Under Progress
is: Vinnsla í gangi

en: Batch Queue Manager is running. Do you want to cancel current job?
is: Magnvinnslustjóri er í gangi. Viltu hætta við verkið sem er í gangi?

en: There is no queue to be run.
is: Það er engin biðröð sem hægt er að keyra.

en: There is no item to process in the current queue (%1).
is: Það eru engir hlutir til að vinna með í núverandi biðröð (%1).

en: Custom renaming rule is invalid for current queue (%1). Please fix it.
is: Sérsniðin endurnefningaregla er ógild í þessari biðröð (%1). Lagaðu þetta.

en: Assigned batch tools list is empty for current queue (%1). Please assign tools.
is: Listi yfir virkjuð verkfæri er tómur í þessari biðröð (%1). Virkjaðu einhver verkfæri.

en: There are no items to process in the queues.
is: Það eru engir hlutir í biðröðum til að vinna með.

[ctx: @title:window]
en: Processed Items Album Settings
is: Stillingar á albúmi fyrir unna hluti

en: Album to host processed items from queue "%1" is not set. Please select one from Queue Settings panel.
is: Albúmið/mappan sem geyma á unna hluti úr "%1" biðröðinni hefur ekki verið stillt. Veldu einhverja möppu í stillingaglugga biðraðarinnar.

en: Album to host processed items from queue "%1" is not available or not writable. Please set another one from Queue Settings panel.
is: Albúmið/mappan sem geyma átti unna hluti úr "%1" biðröðinni er ekki tiltæk eða er ekki skrifanleg. Veldu einhverja aðra möppu í stillingaglugga biðraðarinnar.

en: Failed to process item...
is: Tókst ekki að meðhöndla hlut...

en: Process Cancelled...
is: Hætt við vinnslu...

en: Item "%1" from queue "%2": %3
is: Hlutur "%1" úr biðröð "%2" : %3

en: Batch queue finished
is: Biðröð magnvinnslu lokið

en: All batch queues finished
is: Öllum biðröðum magnvinnslu er lokið

note: i18n: ectx: Menu (Queues)
en: &Queues
is: &Biðraðir

[ctx: @title: tool group]
en: Base
is: Grunnur

[ctx: @title: tool group]
en: Custom
is: Sérsniðið

[ctx: @title: tool group]
en: Colors
is: Litir

[ctx: @title: tool group]
en: Enhance
is: Bæting

[ctx: @title: tool group]
en: Transform
is: Ummyndun

[ctx: @title: tool group]
en: Decorate
is: Skreyting

[ctx: @title: tool group]
en: Filters
is: Síur

[ctx: @title: tool group]
en: Convert
is: Umbreyta

[ctx: @title: tool group]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @title: tool group]
en: Invalid
is: Ógilt

[ctx: @label]
en: No setting available
is: Engar stillingar tiltækar

en: Failed to find tool...
is: Fann ekki verkfæri...

en: (overwritten)
is: (yfirskrifað)

en: (renamed to %1)
is: (endurnefnt sem %1)

en: Item exists and was skipped
is: Atriði er til og var sleppt

en: Failed to create sidecar file...
is: Ekki tókst að búa til fylgiskrá...

en: Item processed successfully %1
is: Meðhöndlaði hlutinn %1

en: Failed to create file...
is: Gat ekki búið til skrá...

en: This is the list of batch tools assigned.
is: Þetta er listi yfir þau magnverkfæri sem hafa verið virkjuð.

[ctx: @info]
en: This is the list of images to batch process.
is: Þetta er listi yfir myndir sem á að magnmeðhöndla.

[ctx: @title: preview item]
en: Thumbnail
is: Smámynd

[ctx: @title: original item name]
en: Original
is: Upprunalegt

[ctx: @title: target item name]
en: Target
is: Útkoma

en: There is still 1 unprocessed item in "%2".
    Do you want to close this queue? | There are still %1 unprocessed items in "%2".
    Do you want to close this queue?
is[0]: Það er ennþá 1 ómeðhöndlaður hlutur í "%2".
    Viltu loka þessari biðröð?
is[1]: Það er ennþá %1 ómeðhöndlaðir hlutir í "%2".
    Viltu loka þessari biðröð?

en: Custom renaming rules are invalid for Queues listed below. Please fix them.
is: Sérsniðnar endurnefningareglur eru ógildar í biðröðunum hér að neðan. Lagaðu þetta.

en: Assigned batch tools list is empty for Queues listed below. Please assign tools.
is: Listi yfir virkjuð verkfæri er tómur í biðröðunum hér að neðan. Virkjaðu einhver verkfæri.

en: Use original Album
is: Nota upprunaleg albúm

en: Target
is: Útkoma

en: Use original filenames
is: Nota upprunaleg skráaheiti

en: Turn on this option to use original filenames without modifications.
is: Virkjaðu þennan möguleika til að nota upprunaleg heiti myndskráa án nokkurra breytinga.

en: Customize filenames:
is: Sérsníða skráaheiti:

en: File Renaming
is: Endurnefning skráa

en: Raw Files Loading:
is: Við hleðslu RAW skráa:

en: Perform RAW demosaicing
is: Framkvæma RAW-aftiglun

en: Extract embedded preview (faster)
is: Ná í ígrædda forskoðun (hraðara)

[ctx: @option:check]
en: Save image as a newly created branch
is: Vista breytingar sem nýja grein

en: Turn on this option to save the current modifications to a new version of the file
is: Virkjaðu þennan möguleika til að vista núverandi breytingar í nýja útgáfu af skránni

en: Turn on this option to use all CPU core from your computer to process more than one item from a queue at the same time.
is: Virkjaðu þennan möguleika til að nota alla kjarna örgjörvans þannig að hægt sé að vinna með fleiri en eitt atriði úr biðröð í einu.

en: Behavior
is: Hegðun

en: Saving Images
is: Vistun mynda

en: Reset current tool settings to default values.
is: Frumstilla öll gildi verkfærisins.

[ctx: @title: color tools category]
en: Color
is: Litur

[ctx: @title: enhance tools category]
en: Enhance
is: Bæta

[ctx: @title: transform tools category]
en: Transform
is: Ummynda

[ctx: @title: decorate tools category]
en: Decorate
is: Skreyta

[ctx: @title: filters tools category]
en: Filters
is: Síur

[ctx: @title: convert tools category]
en: Convert
is: Umbreyta

[ctx: @title: metadata tools category]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @title: custom tools category]
en: Custom Tools
is: Sérsniðin verkfæri

[ctx: @action]
en: Assign tools
is: Úthluta verkfærum

en: This is the list of digiKam batch tools available.
is: Þetta er listi yfir tiltæk magnvinnslutól digiKam.

en: Base Tools
is: Grunnverkfæri

en: This is the list of your customized workflow settings.
is: Þetta er listi yfir sérsniðna stillingar vinnuferlanna þinna.

en: Workflow
is: Vinnuferli

en: You can see below the history of last batch operations processed.
is: Þú getur séð hér að neðan feril síðustu magnaðgerða sem hafa verið framkvæmdar.

en: History
is: Ferill

[ctx: @title:window]
en: New Workflow
is: Nýtt vinnuferli

[ctx: @title:window]
en: Edit Workflow
is: Breyta vinnuferli

en: <qt><b>Create new Workflow</b></qt>
is: <qt><b>Búa til nýtt vinnuferli</b></qt>

en: <qt><b>Workflow Properties</b></qt>
is: <qt><b>Eiginleikar vinnuferlis</b></qt>

[ctx: @title: batch worklow name]
en: &Title:
is: &Titill:

en: Description:
is: Lýsing:

en: New Workflow
is: Nýtt vinnuferli

[ctx: @title: batch workflow name]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: batch workflow tools list]
en: Tools
is: Verkfæri

[ctx: @title: batch workflow description]
en: Description
is: Lýsing

[ctx: @title:window]
en: Batch Queue Manager
is: Magnvinnslustjóri

[ctx: @info]
en: Some Workflows cannot be loaded from your config file due to an incompatible version of a tool.
is: Einhverjum vinnuferlum var ekki hægt að hlaða inn úr stillingaskránni vegna ósamræmis í útgáfu verkfæris.

[ctx: @action]
en: Assign Workflow to current queue
is: Bæta verkferli við virka biðröð

[ctx: @action]
en: Edit Workflow
is: Breyta vinnuferli

[ctx: @action]
en: Update Workflow
is: Uppfæra vinnuferli

[ctx: @action]
en: Delete Workflow
is: Eyða vinnuferli

[ctx: @title:window]
en: Delete Workflow?
is: Eyða vinnuferli?

[ctx: @info]
en: Are you sure you want to delete the selected workflow "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða valda vinnuferlinu  "%1"?

en: Rename...
is: Endurnefna...

en: (No Value Selected)
is: (Ekkert gildi valið)

en: No Rating assigned
is: Engri einkunn úthlutað

en: Reset contents
is: Endurstilla innihald

[ctx: @item]
en: Any Album
is: Einhver albúm

[ctx: @label:listbox]
en: In All
is: Í öllum

[ctx: @label:listbox]
en: In One of
is: Í einni af

[ctx: @label:listbox]
en: In Tree
is: Í þremur

[ctx: @item]
en: Any Tag
is: Einhver merki

[ctx: @option: default kind of search options combined]
en: Any
is: Hvað sem er

[ctx: @label: search field choice combo-box description]
en: Any of: %1
is: Eitthvað af: %1

en: any color depth
is: hvaða litadýpt sem er

en: 8 bits per channel
is: 8 bitar á rás

en: 16 bits per channel
is: 16 bitar á rás

en: Search items located in
is: Finna atriði staðsett í

en: The album name contains
is: Nafn albúms inniheldur

en: The album caption contains
is: Fyrirsögn albúms inniheldur

en: The album category is
is: Albúmaflokkur er

en: Return items with tag
is: Finna atriði með merkinu

en: A tag of the item contains
is: Merki atriðis inniheldur

en: Return items without tags
is: Finna atriði án merkja

en: Not Tagged
is: Ekki merkt

en: File Name
is: Skráarheiti

en: Return items whose file name contains
is: Finna atriði þar sem heitið inniheldur

en: Modification
is: Breytingar

en: Return items modified between
is: Finna atriði breytt á milli

[ctx: 'Return items modified between...and...]
en: and
is: og

en: File Size
is: Skráarstærð

en: Size of the file in megabytes
is: Stærð skrárinnar í megabætum

en: Size of the file in bytes
is: Stærð skrárinnar í bætum

en: Month/Day
is: Mánuður/Dagur

en: Return items from a month or a day of the month
is: Skila atriðum úr mánuði eða mánaðardegi

en: Return items with labels
is: Finna atriði með merkjunum

en: Return items rated at least
is: Finna atriði með einkunn a.m.k.

[ctx: Return items rated at least...at most...]
en: at most
is: í mesta lagi

en: Return items created between
is: Finna atriði búin til á milli

[ctx: 'Return items created between...and...]
en: and
is: og

en: Digitization
is: Stafræn skrifun

en: Return items digitized between
is: Finna atriði skrifuð á milli

[ctx: 'Return items digitized between...and...]
en: and
is: og

en: Time
is: Tími

en: Return items with created time between
is: Finna atriði búin til á tímanum á milli

[ctx: 'Return items with created time between...and...]
en: and
is: og

en: Exif Orientation
is: EXIF stefnumerki

en: Find items with orientation flag
is: Finna atriði með stefnumerkið

en: Find items with a width between
is: Finna atriði með breidd á milli

[ctx: Find items with a width between...and...]
en: and
is: og

en: Find items with a height between
is: Finna atriði með hæð á milli

[ctx: Find items with a height between...and...]
en: and
is: og

[ctx: Find items with any orientation / landscape / portrait orientation...]
en: Find items with
is: Finna atriði með

en: File Format
is: Skráarsnið

en: Return items with the file format
is: Finna atriði með skráasniðinu

[ctx: @label: file format]
en: %1 [Image]
is: %1 [mynd]

[ctx: @label: file format]
en: %1 [Video]
is: %1 [myndskeið]

[ctx: @label: file format]
en: %1 [Audio]
is: %1 [hljóð]

en: Color Depth
is: Litadýpt

[ctx: Find items with any color depth / 8 bits per channel...]
en: Find items with
is: Finna atriði með

en: Color Model
is: Litakerfi

en: Find items with the color model
is: Finna atriði með litakerfinu

[ctx: @label: color model]
en: %1 [Image]
is: %1 [mynd]

[ctx: @label: color model]
en: %1 [Video]
is: %1 [myndskeið]

en: The make of the camera
is: Framleiðandi myndavélar

en: The model of the camera
is: Gerð myndavélar

en: Lens
is: Linsa

en: The type of the lens
is: Tegund linsunnar

en: Lens aperture as f-number
is: Ljósop linsu sem f-númer

en: Focal length of the lens
is: Brennivídd linsunnar

en: 35mm equivalent focal length
is: Samsvarandi brennivídd 35mm linsu

en: Automatic exposure program
is: Stillingar sjálfvirkrar lýsingar

en: Automatic or manual exposure
is: Sjálfvirkt eða handstillt lýsing

en: ISO film speed (linear scale, ASA)
is: ISO ljósnæmni filmu (línulegur kvarði, ASA)

[ctx: @label: flash is on or off]
en: Flash
is: Leifturljós

[ctx: @label: flash mode used]
en: Flash mode
is: Leifturljóshamur

en: Automatic or manual white balance
is: Sjálfvirkt eða handstillt hvítvægi

en: Color temperature used for white balance
is: Hitastig lita sem notað var við stillingu á hvítvægi

en: Metering Mode
is: Mælihamur

en: Method to determine the exposure
is: Aðferð til að ákvarða lýsingu

en: Subject Distance
is: Fjarlægð viðfangsefnis

en: Distance of the subject from the lens
is: Fjarlægð myndefnis frá linsu

en: Macro, close or distant view
is: Makró, nærmynd eða fjærmynd

en: Altitude range
is: Hæðarsvið

en: Item has no GPS info
is: Atriði er ekki með GPS-upplýsingar

en: Not Geo-located
is: Ekki-hnattstaðsett

en: Country
is: Land

en: Country shown in the item
is: Land sem sýnt er í atriðinu

en: Province
is: Hérað

en: Province shown in the item
is: Hérað sem sýnt er í atriðinu

en: City shown in the item
is: Borg sem sýnd er í atriðinu

en: Sublocation
is: Nákvæm staðsetning

en: Sublocation shown in the item
is: Hverfi sem sýnt er í atriðinu

[ctx: @label: item creator]
en: Creator
is: Búið til af

en: Return items created by
is: Finna atriði með búin til af

[ctx: @label: item comment]
en: Caption
is: Skýringatexti

en: Return items whose comment contains
is: Finna atriði með athugasemdum sem innihalda

en: Return items commented by
is: Finna atriði með athugasemdum frá

en: Headline
is: Fyrirsögn

en: Return items with the IPTC headline
is: Finna atriði með IPTC fyrirsögninni

[ctx: @label: item title]
en: Title
is: Titill

en: Return items with the IPTC title
is: Finna atriði með IPTC titlinum

en: Find items that have associated all these words:
is: Finna atriði sem tengd eru öllum þessum orðum:

en: Empty Text
is: Auður texti

en: Return items without text in:
is: Finna atriði án texta í:

[ctx: @label: search items without creator property]
en: Creator
is: Búið til af

[ctx: @label: search items without caption property]
en: Caption
is: Skýringatexti

[ctx: @label: search items without author property]
en: Author
is: Höfundur

[ctx: @label: search items without headline property]
en: Headline
is: Fyrirsögn

[ctx: @label: search items without title property]
en: Title
is: Titill

en: Aspect Ratio
is: Stærðarhlutföll

en: Return items with the aspect ratio
is: Finna atriði með stærðarhlutfallinu

en: Pixel Size
is: Stærð mynddíls

en: Value of (Width * Height) between
is: Gildi (breidd * hæð) á milli

[ctx: Value of (Width * Height) between...and...]
en: and
is: og

en: Return video with the frame aspect ratio
is: Finna myndskeið með stærðarhlutfalli ramma

en: Length of the video
is: Lengd myndskeiðs

[ctx: Find video with a length between...and...]
en: and
is: og

[ctx: Seconds]
en: s
is: sek

en: Frame Rate
is: Rammatíðni

en: Return video with the frame rate
is: Finna myndskeið með rammatíðni

[ctx: Find video with frame rate between...and...]
en: and
is: og

[ctx: Frames per Second]
en: fps
is: r/sek

en: Codec
is: Myndlyklun

en: Return video codec
is: Finna myndmerkislyklun

en: Return Audio Bits Rate
is: Skila hljóðbitahraða

[ctx: Find files with audio bit rate between...and...]
en: and
is: og

[ctx: Bits per Second]
en: bps
is: bás

en: Return Audio Channel Type
is: Skila tegund hljóðrásar

[ctx: @label: audio channel type]
en: Mono
is: Einóma

[ctx: @label: audio channel type]
en: Stereo
is: Víðóma

[ctx: @label: audio channel type]
en: 5.1 Surround Sound
is: 5.1 Surround hljóð

[ctx: @label: audio channel type]
en: 7.1 Surround Sound
is: 7.1 Surround hljóð

[ctx: @label: audio channel type]
en: 16 Channels Sequence
is: 16 -rása runa

[ctx: @label: audio channel type]
en: Other Channel Type
is: Önnur tegund hljóðrásar

en: Return Audio Codec
is: Skila hljóðkóðunarlyklun

en: Faces
is: Andlit

en: Return items by number of face regions
is: Finna atriði eftir fjölda andlitasvæða

[ctx: Return items by number of face regions between...and...]
en: and
is: og

en: Return items without face regions
is: Finna atriði án andlitasvæða

en: No Face Regions
is: Engin andlitasvæði

en: Day:
is: Dagur:

en: Every Month
is: Mánaðarlega

en: Every Day
is: Alla daga

en: Any Orientation
is: Einhver stefna

en: Landscape Orientation
is: Lárétt stefna

en: Portrait orientation
is: Lóðrétt stefna

[ctx: Create new search]
en: New...
is: Nýtt...

[ctx: Edit selected search]
en: Edit...
is: Breyta...

en: File, Album, Tags
is: Skrá, albúm, merki

en: Picture Properties
is: Eiginleikar myndar

en: Caption, Comment, Title
is: Fyrirsögn, athugasemd, titill

en: Geographic position
is: Hnattstaða

en: Face regions
is: Andlitasvæði

en: Find Items
is: Finna atriði

en: Meet All of the following conditions
is: Passa við öll eftirfarandi skilyrða

en: Meet Any of the following conditions
is: Passa við eitthvað af eftirfarandi skilyrðum

en: None of these conditions are met
is: Engin af eftirfarandi skilyrðum voru uppfyllt

en: At least one of these conditions is not met
is: Að minnsta kosti eitt af eftirfarandi skilyrðum var ekki uppfyllt

note: i18n("Find Pictures meeting all of these conditions")); simpleLabel->setPixmap(QIcon::fromTheme(QLatin1String("edit-find")).pixmap(128));
en: <qt><p>Search your collection<br/>for Items meeting the following conditions</p></qt>
is: <qt><p>Leitaðu í safninu þínu<br/>að atriðum sem uppfylla eftirfarandi skilyrði</p></qt>

en: Remove Group
is: Fjarlægja hóp

en: Hide Options
is: Fela valkosti

[ctx: @title:window]
en: Delete Search?
is: Eyða leit?

en: Are you sure you want to delete the selected search "%1"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða þessari leit "%1"?

en: (Advanced Search)
is: (Ítarleg leit)

[ctx: @action:inmenu]
en: Autostart Search
is: Sjálfræsing leitar

en: New Search
is: Ný leit

[ctx: @label: quick search properties]
en: Search:
is: Leita:

en: Enter keywords here...
is: Settu inn stikkorð hér...

en: New Advanced Search...
is: Mý ítarleg leit...

en: Edit Current Search...
is: Breyta núverandi leit...

en: Save Current Search
is: Vista núverandi leit

en: Enter a name for the current search to save it in the "Searches" view
is: Settu hér nafnið sem notað er til vistunar á núverandi leit í "Leitir"

en: Save current search to a new virtual Album
is: Vista núverandi val í nýtt sýndaralbúm

en: If you press this button, the current search will be saved to a new virtual Search Album using the name set on the left side.
is: Ef þú styður á þennan hnapp, mun leitin verða vistuð í nýtt leitar-sýndaralbúm undir heitinu sem stillt er hér til vinstri.

en: Edit Stored Search
is: Breyta geymdri leit

en: Edit...
is: Breyta...

en: Add Search Group
is: Bæta við leitarhóp

en: Try
is: Prófa

[ctx: @title:window]
en: Advanced Search
is: Ítarleg leit

en: Show file&name
is: Sý&na heiti skráa

en: Set this option to show the filename below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna skráarnafn undir smámyndum.

en: Show file si&ze
is: &Hámarks skráarstærð

en: Set this option to show the file size below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna skráarstærð undir smámyndum.

en: Show camera creation &date
is: Sýna uppruna&dagsetningu úr myndavél

en: Set this option to show the camera creation date below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna upprunadagsetningu undir smámyndum.

en: Show file &modification date
is: Sýna breytinga&dagsetningu

en: Set this option to show the file modification date below the image thumbnail if it is different than camera creation date. This option is useful to identify quickly which items have been modified.
is: Veldu þetta til að sýna breytingadagsetningu undir smámyndum ef hún er önnur en upprunadagsetning frá myndavél. Þessi möguleiki gerir kleift að geta séð fljótt hvaða atriðum hefur verið breytt.

en: Show ima&ge dimensions
is: Sýna málsetnin&gu mynda

en: Set this option to show the image size in pixels below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna myndstærð í dílum undir smámyndum.

en: Show image aspect ratio
is: Birta stærðarhlutföll mynda

en: Set this option to show the image aspect ratio below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna stærðarhlutföll undir smámyndum.

en: Show image format
is: Sýna skráasnið mynda

en: Set this option to show image mime type over image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna skráasnið mynda yfir smámyndum.

en: Show digiKam tit&le
is: Sýna digiKam titi&l

en: Set this option to show the digiKam title below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam titil undir smámyndum.

en: Show digiKam &captions
is: Sýna digiKam skýringarte&xta

en: Set this option to show the digiKam captions below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam athugasemdir undir smámyndum.

en: Show digiKam &tags
is: Sýna digiKam &merki

en: Set this option to show the digiKam tags list below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam merki undir smámyndum.

en: Show digiKam &rating
is: Sýna digiKam einkunna&gjöf

en: Set this option to show the digiKam rating below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam einkunnagjöf undir smámyndum.

en: Show digiKam &pick label
is: Sýna digiKam sér&merki

en: Set this option to show the digiKam pick label below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam sérmerkingu undir smámyndum.

en: Show digiKam color &label
is: Sýna digiKam &litamerki

en: Set this option to show the digiKam color label as a border around the thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam litmerki sem jaðar í kringum smámynd.

en: Show rotation overlay buttons
is: Sýna yfirliggjandi snúningshnappa

en: Set this option to show overlay buttons over the image thumbnail to be able to process left or right image rotation.
is: Veldu þetta til að sýna yfirlagða hnappa á smámyndum sem nota má til að snúa myndum.

en: Show fullscreen overlay button
is: Sýna yfirliggjandi hnappa í skjáfylliham

en: Set this option to show an overlay button over the image thumbnail to open it in fullscreen mode.
is: Veldu þetta til að sýna yfirlagða hnappa á smámyndum sem nota má til að opna þær þegar verið er í skjáfylliham.

en: Show Geolocation Indicator
is: Sýna gaumvísi fyrir hnattstaðsetningu

en: Set this option to show an icon over the image thumbnail if item has geolocation information.
is: Veldu þetta til að sýna táknmynd á smámyndum ef myndin inniheldur upplýsingar um hnattstaðsetningu.

en: Thumbnail click action:
is: Aðgerð við að smella á smámynd:

en: Show Preview
is: Birta forskoðun

en: Start Image Editor
is: Ræsa myndvinnsluforrit

en: Show on Light Table
is: Sýna á ljósaborði

en: Open with Default Application
is: Opna með sjálfgefnu forriti

en: Choose what should happen when you click on a thumbnail.
is: Veldu hvað eigi að gerast þegar smellt er á smámynd.

en: Icon View font:
is: Letur í táknmyndasýn:

en: Select here the font used to display text in icon views.
is: Veldu hér letur fyrir texta sem birtist í táknmyndasýnum.

en: Use large thumbnail size for high screen resolution
is: Nota stærri smámyndir á skjám með hærri upplausn

en: Set this option to render icon-view with large thumbnail size, for example in case of 4K monitor is used.
    By default this option is turned off and the maximum thumbnail size is limited to 256x256 pixels. When this option is enabled, thumbnail size can be extended to 512x512 pixels.
    This option will store more data in thumbnail database and will use more system memory. digiKam needs to be restarted to take effect, and Rebuild Thumbnails option from Maintenance tool needs to be processed over whole collections.
is: Veldu þetta til að myndgera táknmyndasýn með stórum smámyndum, til dæmis þegar verið er að nota 4K skjá.
    Sjálfgefið er slökkt á þessu og hámarksstærð smámynda því takmörkuð við 256x256 mynddíla. Þegar þessi kostur er virkjaður, getur stærð smámynda farið upp í 512x512 mynddíla.
    Þessi kostur geymir mikið meira magn upplýsinga í smámyndagagnagrunninum og notar meira vinnsluminni. Endurræsa þarf digiKam svo þetta verði virkt, auk þess að ræsa þarf 'Endurbyggja smámyndir' verkfærið úr valmyndinni 'Viðhald' og keyra það á öll myndasöfn.

[ctx: @title:tab]
en: Icons
is: Táknmyndir

en: Tree View icon size:
is: Stærð smámynda í greinasýn:

en: Set this option to configure the size in pixels of the Tree View icons in digiKam's sidebars.
is: Stilltu hér stærð smámynda í mynddílum fyrir greinasýn á hliðarspjöldum digiKam.

en: People Tree View icon size:
is: Stærð táknmynda í greinasýn andlita:

en: Set this option to configure the size in pixels of the Tree View icons in digiKam's people sidebar.
is: Stilltu hér stærð táknmynda í mynddílum fyrir greinasýn á andlitahliðarspjaldi digiKam.

en: Tree View font:
is: Letur í greinasýn:

en: Select here the font used to display text in Tree Views.
is: Veldu hér letur fyrir texta sem birtist í greinasýnum.

en: Show a count of items in Tree Views
is: Sýna talningu hluta í greinasýn

en: Set this option to display along the album name the number of icon-view items inside.
is: Veldu þetta til að birta fjölda atriða sem albúm inniheldur við hlið heitis albúma.

[ctx: @title:tab]
en: Tree-Views
is: Greinasýnir

[ctx: @option:radio]
en: Preview shows embedded view if available (faster)
is: Forskoðun birtir ígrædda sýn ef hún er tiltæk (hraðvirkara)

[ctx: @option:radio]
en: Preview shows the full image
is: Forskoðun birtir alla myndina

[ctx: @label:listbox Mode of RAW preview decoding:]
en: Raw images:
is: RAW-myndir:

[ctx: @item Automatic choice of RAW image preview source]
en: Automatic
is: Sjálfvirkt

[ctx: @item Embedded preview as RAW image preview source]
en: Embedded preview
is: Ígrædd forskoðun

[ctx: @item Original, half-size data as RAW image preview source]
en: Raw data in half size
is: RAW-myndgögn í helmingsstærð

[ctx: @item Original, full-size data as RAW image preview source]
en: Raw data in full size (high quality)
is: RAW-myndgögn í fullri stærð (hágæða)

en: Preview image is converted to 8 bits for a faster viewing
is: Forskoðunarmynd er umbreytt í 8-bita svo að skoðun gangi hraðar fyrir sig

en: Uncheck this if you do not want to convert a 16 bits preview image to 8 bits.
is: Taktu merkið úr hér ef þú vilt ekki umbreyta 16-bita forskoðunarmynd í 8-bita.

en: Preview image is always scaled to fit to window
is: Forskoðunarmynd er alltaf kvörðuð svo hún passi í gluggann

en: Uncheck this if you do not want to scale small images to fit to window.
is: Taktu merkið úr hér ef þú vilt ekki kvarða litlar myndir svo þær passi í gluggann.

en: Show icons and text over preview
is: Birta táknmyndir og texta yfir forskoðun

en: Uncheck this if you do not want to see icons and text in the image preview.
is: Taktu merkið úr hér ef þú vilt ekki sjá táknmyndir og texta við forskoðun mynda.

[ctx: @title:tab]
en: Preview
is: Forskoðun

[ctx: @title:tab]
en: Full-Screen
is: Skjáfylli

[ctx: @title:tab]
en: Mime Types
is: MIME-tegundir

[ctx: @title:tab]
en: Categories
is: Flokkar

[ctx: @info]
en: This option changes the size in which thumbnails are generated. You need to restart digiKam for this option to take effect. Furthermore, you need to regenerate all already stored thumbnails via the <interface>Tools / Maintenance</interface> menu.
is: Þessi kostur breytir stærðinni sem smámyndir verða framleiddar í. Þú verður að endurræsa digiKam svo þetta verði virkt. Aukinheldur þarftu að endurgera allar smámyndir sem þegar eru vistaðar með því að fara í  <interface>Verkfæri / Viðhald</interface> valmyndina.

en: Manage categories to sort and re-arrange album tree-view.
is: Sýsla með flokka til að raða og setja upp albúm í greinasýn.

en: Set here the new category
is: Settu hér inn nýja flokkinn

en: You can add or remove Album category types here to improve how your Albums are sorted in digiKam.
is: Þú getur sýslað hér með mismunandi gerðir Albúma og safna til að auka möguleika á birtingu/röðun þeirra í digiKam.

en: &Add...
is: Bæt&a við...

en: <p>Add new file types to show as album items.</p><p>digiKam attempts to support all of the image formats that digital cameras produce, while being able to handle a few other important video and audio formats.</p> <p>You can add to the already-appreciable list of formats that digiKam handles by adding the extension of the type you want to add. Multiple extensions need to be separated by a semicolon or space.</p><p><b><u>Note:</u> changes done in this view will perform a database rescan in the background.</b></p>
is: <p>Bæta við nýrri gerð skráa til að birta sem atriði í albúmum.</p><p>digiKam reynir að styðja öll þau myndskráasnið sem stafrænar myndavélar nota, au þess að geta meðhöndlað helstu vídeó- og hljóðskráasnið.</p> <p>Þú getur bætt við listann yfir þau snið sem digiKam meðhöndlar með því að setja inn viðskeyti viðkomandi tegundar. Ef mörg viðskeyti eru sett inn þarf að aðskilja þau með bilum eða tvípunkti.</p><p><b><u>Athugið:</u> breytingar sem gerðar eru hér munu framkalla endurskönnun á gagnagrunni, sem fram fer í bakgrunni.</b></p>

en: Additional &image file extensions (<a href='image'>Currently-supported types</a>):
is: Aukalegar skráarendingar &myndskráa (<a href='image'>Gerðir sem studdar eru núna</a>):

en: <p>Here you can add the extensions of image files (including RAW files) to be displayed in the Album view. Just put "xyz abc" to display files with the xyz and abc extensions in your Album view.</p><p>You can also remove file formats that are shown by default by putting a minus sign in front of the extension: e.g. "-gif" would remove all GIF files from your Album view and any trace of them in your database. They would not be deleted, just not shown in digiKam.</p><p><b>Warning:</b> Removing files from the database means losing all of their tags and ratings.</p>
is: <p>Hérna geturðu bætt við skráarendingum fyrir myndskrár (þar meðtaldar RAW-skrár) til að birta þær í albúmasýn. Settu bara inn "xyz abc" til að birta skrár með xyz og abc endingum í albúmasýn.</p><p>Þú getur líka fjarlægt sjálfgefin skráasnið úr albúmasýn með því að setja mínusmerki fyrir framan skráarendingu: t.d. myndi "-gif" fjarlægja allar GIF-skrár úr albúmasýn og einnig allar upplýsingar um slíkar skrár úr gagnagrunninum. Myndunum sjálfum er ekki eytt, þær verða bara ekki sýndar í digiKam.</p><p><b>Aðvörun:</b> Að fjarlægja skrár úr gagnagrunninum þýðir að merki þeirra og einkunnir tapast.</p>

en: Enter additional image file extensions.
is: Settu inn aukalegar skráarendingar myndskráa.

en: Additional &video file extensions (<a href='video'>Currently-supported types</a>):
is: Au&kalegar skráarendingar myndskeiðaskráa (<a href='video'>Gerðir sem studdar eru núna</a>):

en: <p>Here you can add extra extensions of video files to be displayed in your Album view. Just write "xyz abc" to support files with the *.xyz and *.abc extensions. Clicking on these files will play them in an embedded video player.</p><p>You can also remove file formats that are supported by default by putting a minus sign in front of the extension: e.g. "-avi" would remove all AVI files from your Album view and any trace of them in your database. They would not be deleted, just not shown in digiKam.</p><p><b>Warning:</b> Removing files from the database means losing all of their tags and ratings.</p>
is: <p>Hérna geturðu bætt við skráarendingum fyrir myndskeiðaskrár til að birta þær í albúmasýn. Settu bara inn "xyz abc" til að birta skrár með xyz og abc endingum í albúmasýn. Þegar smellt er á þær verða þær spilaðar í innbyggðum KDE-vídeóspilara.</p><p>Þú getur líka fjarlægt sjálfgefin skráasnið úr albúmasýn með því að setja mínusmerki fyrir framan skráarendingu: t.d. myndi "-avi" fjarlægja allar AVI-skrár úr albúmasýn og einnig allar upplýsingar um slíkar skrár úr gagnagrunninum. Vídeóskránum sjálfum er ekki eytt, þær verða bara ekki sýndar í digiKam.</p><p><b>Aðvörun:</b> Að fjarlægja skrár úr gagnagrunninum þýðir að merki þeirra og einkunnir tapast.</p>

en: Enter additional video file extensions.
is: Settu inn aukalegar skráarendingar myndskeiðaskráa.

en: Additional &audio file extensions (<a href='audio'>Currently-supported types</a>):
is: Aukalegar skráarendingar &hljóðskráa (<a href='audio'>Gerðir sem studdar eru núna</a>):

en: <p>Here you can add extra extensions of audio files to be displayed in your Album view. Just write "xyz abc" to support files with the *.xyz and *.abc extensions. Clicking on these files will play them in an embedded audio player.</p><p>You can also remove file formats that are supported by default by putting a minus sign in front of the extension: e.g. "-ogg" would remove all OGG files from your Album view and any trace of them in your database. They would not be deleted, just not shown in digiKam.</p><p><b>Warning:</b> Removing files from the database means losing all of their tags and ratings.</p>
is: <p>Hérna geturðu bætt við skráarendingum fyrir hljóðskrár til að birta þær í albúmasýn. Settu bara inn "xyz abc" til að birta skrár með xyz og abc endingum í albúmasýn. Þegar smellt er á þær verða þær spilaðar í innbyggðum KDE-vídeóspilara.</p><p>Þú getur líka fjarlægt sjálfgefin skráasnið úr albúmasýn með því að setja mínusmerki fyrir framan skráarendingu: t.d. myndi "-ogg" fjarlægja allar OGG-skrár úr albúmasýn og einnig allar upplýsingar um slíkar skrár úr gagnagrunninum. Hljóðskránum sjálfum er ekki eytt, þær verða bara ekki sýndar í digiKam.</p><p><b>Aðvörun:</b> Að fjarlægja skrár úr gagnagrunninum þýðir að merki þeirra og einkunnir tapast.</p>

en: Enter additional audio file extensions.
is: Settu inn aukalegar skráarendingar hljóðskráa.

en: <p>You have chosen to remove the following image formats from the list of supported formats: <b>%1</b>.</p><p>These are very common formats. If you have images in your collection with these formats, they will be removed from the database and you will lose all information about them, including rating and tags.</p><p>Are you sure you want to apply your changes and lose the support for these formats?</p>
is: <p>Þú hefur kosið að fjarlægja eftirfarandi myndskráasnið af listanum yfir studd snið: <b>%1</b>.</p><p>Þetta eru mjög algeng snið fyrir myndir. Ef þú ert með myndskrár á þessum sniðum í myndasöfnunum þínum, þá verður öllum upplýsingum um þær eytt úr gagnagrunninum, þar með töldum merkjum og einkunnum.</p><p>Ertu viss um að þú viljir virkja þessar breytingar og missa stuðninginn fyrir þessi myndskráasnið?</p>

en: <p>Files with these extensions will be recognized as images and included into the database:<br/> <code>%1</code></p>
is: <p>Skrár með þessum endingum verða þekktar sem myndskrár og skráðar í gagnagrunninn:<br/> <code>%1</code></p>

en: <p>Files with these extensions will be recognized as video files and included into the database:<br/> <code>%1</code></p>
is: <p>Skrár með þessum endingum verða þekktar sem myndskeiðaskrár og skráðar í gagnagrunninn:<br/> <code>%1</code></p>

en: <p>Files with these extensions will be recognized as audio files and included into the database:<br/> <code>%1</code></p>
is: <p>Skrár með þessum endingum verða þekktar sem hljóðskrár og skráðar í gagnagrunninn:<br/> <code>%1</code></p>

en: Failed to auto-detect camera; please make sure it is connected properly and is turned on. Would you like to try again?
is: Tókst ekki að finna myndavél; gakktu úr skugga um að hún sé rétt tengd og það sé kveikt á henni. Viltu reyna aftur?

[ctx: @title:window]
en: Camera Configuration
is: Stillingar myndavélar

note: i18n!
en: Mounted Camera
is: Tengd myndavél

en: Camera List
is: Listi yfir myndavélar

en: <p>Select the camera name that you want to use here. All default settings on the right panel will be set automatically.</p><p>This list has been generated using the gphoto2 library installed on your computer.</p>
is: <p>Veldu hér myndavélina sem þú vilt nota. Allar sjálfgefnar stillingar á hægri hliðarslánni verða notaðar sjálfkrafa.</p><p>Þessi listi var búinn til með gphoto2 aðgerðasafninu sem uppsett er á tölvunni þinni.</p>

en: Camera Title
is: Nafn myndavélar

en: <p>Set here the name used in digiKam interface to identify this camera.</p>
is: <p>Settu hér nafnið sem digiKam viðmótið mun nota til að auðkenna þessa myndavél.</p>

en: Camera Port Type
is: Tegund myndavélagáttar

en: <p>Select this option if your camera is connected to your computer using a USB cable.</p>
is: <p>Merktu við þetta ef myndavélin þín er tengd við tölvuna með USB kapli.</p>

[ctx: @item: serail port based camera]
en: Serial
is: Raðtengi

en: <p>Select this option if your camera is connected to your computer using a serial cable.</p>
is: <p>Merktu við þetta ef myndavélin þín er tengd við tölvuna með raðtengi.</p>

en: Network
is: Netkerfi

en: <p>Select this option if your camera is connected to your computer network.</p>
is: <p>Merktu við þetta ef myndavélin þín er tengd við sama net og tölvan þín.</p>

en: <p>Select the serial port to use on your computer here. This option is only required if you use a serial camera.</p>
is: <p>Veldu hér hvaða gátt tölvan á að nota fyrir raðtengið. Þetta á eingöngu við ef nota á raðtengda myndavél.</p>

en: <p>Enter here the network address of your camera.</p>
is: <p>Settu hér inn vistfang myndavélarinnar þinnar.</p>

en: Camera Mount Path
is: Tengipunktur myndavélar

en: Note: only for USB/IEEE mass storage cameras.
is: Ath: aðeins fyrir USB/IEEE geymslumiðils- myndavélar.

en: <p>Set here the mount path to use on your computer. This option is only required if you use a <b>USB Mass Storage</b> camera.</p>
is: <p>Veldu hér hvaða tengislóð tölvan á að nota. Þetta á eingöngu við ef nota á <b>USB geymslumiðils</b>myndavél.</p>

en: <p>To set a <b>USB Mass Storage</b> camera<br/>(which looks like a removable drive when mounted<br/>on your desktop), please use<br/><a href="umscamera">%1</a> from the camera list.</p>
is: <p>Til að tengja <b>USB geymslumiðils</b> myndavél<br/>(sem lítur út eins og fjarlægjanlegt diskadrif),<br/>notaðu <a href="umscamera">%1</a> úr myndavélalistanum.</p>

en: <p>To set a <b>Generic PTP USB Device</b><br/>(which uses Picture Transfer Protocol), please<br/>use <a href="ptpcamera">%1</a> from the camera list.</p>
is: <p>Til að nota <b>Almennt PTP USB tæki</b><br/>(sem notar Picture Transfer Protocol staðalinn),<br/>notaðu <a href="ptpcamera">%1</a> úr myndavélalistanum.</p>

en: <p>To set a <b>Generic PTP/IP Network Device</b><br/>(which uses Picture Transfer Protocol), please<br/>use <a href="ptpipcamera">%1</a> from the camera list.</p>
is: <p>Til að nota <b>Almennt PTP/IP USB tæki</b><br/>(sem notar Picture Transfer Protocol staðalinn),<br/>notaðu <a href="ptpcamera">%1</a> úr myndavélalistanum.</p>

en: <p>A complete list of camera settings to use is<br/>available at <a href='https://www.figuiere.net/digicam/'>this URL</a>.</p>
is: <p>Allar stillingar fyrir uppsetningu myndavéla<br/> má skoða nánar á <a href='https://www.figuiere.net/digicam/'>þessari slóð</a>.</p>

[ctx: @title:window]
en: Edit Import Filters
is: Breyta innflutningssíum

[ctx: @label: name of items filter]
en: Name:
is: Heiti:

en: Mime filter:
is: MIME-tegundasía:

en: Select Type Mime...
is: Veldu MIME-tegund...

en: File name filter:
is: Skráheitissía:

en: Path filter:
is: Slóðasía:

en: Show only new files
is: Sýna einungis nýjar skrár

en: Select the MimeTypes you want for this filter.
is: Veldu MIME-tegundirnar sem þú vilt nota með þessari síu.

en: Select Mime Types
is: Veldu MIME-tegundir

en: Here you can see the digital camera list used by digiKam via the Gphoto interface.
is: Hér geturðu séð lista yfir þær stafrænu myndavélar sem notaðar eru af digiKam í gegnum Gphoto viðmótið.

[ctx: @title: camera title]
en: Title
is: Titill

[ctx: @title: camera model]
en: Model
is: Tegund

[ctx: @title: camera port]
en: Port
is: Gátt

[ctx: @title: camera mount path]
en: Path
is: Slóð

en: &Edit...
is: Br&eyta...

en: Auto-&Detect
is: Finna s&jálfvirkt

en: Visit Gphoto project website
is: Heimsækja vef Gphoto verkefnisins

en: Devices
is: Tæki

en: Use file metadata (makes connection slower)
is: Nota lýsigögn skrárinnar (gerir tengingu hægari)

en: Turn on high quality thumbnail loading (slower loading)
is: Kveikja á hleðslu hágæðatáknmynda (hægari hleðsla)

en: Use a default target album to download from camera
is: Nota sjálfgefið inntaksalbúm fyrir að hlaða inn úr myndavél

en: If target file exists when downloaded from camera
is: Ef úttaksskráin er þegar til staðar við niðurhal úr myndavél

en: Here you can see filters that can be used to filter files in import dialog.
is: Hér getur þú séð síur sem á að nota við súin skráa í innflutningsglugga.

en: Use a space as a separator to specify multiple file names to ignore.
is: Notaðu bil sem aðgreini til að tilgreina mörg nöfn sem á að hunsa.

en: Use a space as a separator to specify multiple file extensions to ignore.
is: Notaðu bil sem aðgreini til að tilgreina margar skráaendingar sem á að hunsa.

en: Always ignore
is: Alltaf hunsa

en: Ignored file names:
is: Hunsuð skráaheiti:

en: Ignored file extensions:
is: Hunsaðar skráarendingar:

en: Import Filters
is: Innflutningssíur

en: Icon-View Options
is: Stillingar smámyndasýnar

note: i18n("Show ima&ge dimensions"), iconViewGroup); d->iconShowResolutionBox->setWhatsThis(i18n("Set this option to show the image size in pixels " "below the image thumbnail."));
en: Show image Format
is: Sýna skráasnið mynda

en: Set this option to show the digiKam tags below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna digiKam merki undir smámyndum.

en: Show item &rating
is: Sýna einkunn at&riðis

en: Set this option to show the item rating below the image thumbnail.
is: Veldu þetta til að sýna einkunn atriða undir smámyndum.

en: Set this option to show overlay buttons on the image thumbnail for image rotation.
is: Veldu þetta til að sýna yfirlagða hnappa á smámyndum sem nota má til að snúa myndum.

en: Show embedded preview
is: Sýna ígrædda forskoðun

en: Start image editor
is: Opna myndvinnsluforrit

en: Select here the font used to display text in Icon Views.
is: Veldu hér letur fyrir texta sem birtist í táknmyndasýnum.

en: Preview Options
is: Valkostir forskoðunar

en: Embedded preview loads full-sized images
is: Hlaða inn allri myndinni í ígrædda forskoðun

en: <p>Set this option to load images at their full size for preview, rather than at a reduced size. As this option will make it take longer to load images, only use it if you have a fast computer.</p><p><b>Note:</b> for Raw images, a half size version of the Raw data is used instead of the embedded JPEG preview.</p>
is: <p>Veldu þennan möguleika til að hlaða inn myndum í fullri stærð til forskoðunar í stað minnkaðrar útgáfu hennar. Þar sem þetta getur tekið mun lengri tíma í hvert skipti, notaðu þennan möguleika aðeins ef þú ert með nógu hraðvirka tölvu.</p><p><b>Athugaðu:</b> fyrir RAW-mynd er notaður helmingur RAW-gagnanna, í stað þess að nota ígræddu JPEG forskoðunarmyndina.</p>

en: Preview each item while downloading it
is: Forskoða hvert atriði á meðan því er hlaðið inn

en: <p>Set this option to preview each item while downloading.</p>
is: <p> Veldu þetta til að forskoða hvert atriði á meðan því er hlaðið inn.</p>

[ctx: @title:tab import tool GUI settings]
en: Import Window
is: Innflutningsgluggi

en: No default target album have been selected to process download from camera device. Please select one.
is: Ekki hefur verið tilgreint hvaða sjálfgefið inntaksalbúm eigi að nota fyrir að hlaða inn úr myndavél. Veldu eitthvað albúm til þessa.

en: Device detection under progress, please wait...
is: Finn tæki, bíddu aðeins...

en: Failed to auto-detect camera.
    Please check if your camera is turned on and retry or try setting it manually.
is: Fann ekki myndavélina sjálfvirkt.
    Athugaðu hvort myndavélin þín sé í gangi, reyndu aftur eða prófaðu að stilla hana handvirkt.

en: Camera '%1' (%2) is already in list.
is: Myndavélin '%1' (%2) er þegar í listanum.

en: Found camera '%1' (%2) and added it to the list.
is: Fann myndavél '%1' (%2) og bætti á listann.

en: Untitled
is: Ónefnt

en: In order to enable this feature, the full-sized preview will be disabled.
is: Til að virkja þennan möguleika þarf að gera forskoðun í fullri stærð óvirka.

en: If the full-sized preview is enabled it will affect the speed of previewing each item while download.
is: Ef forskoðun í fullri stærð er virkjuð, hefur það áhrif á hraða forskoðunar hvers atriðis við niðurhal.

en: <p>Below are the locations of your root albums used to store your images. Write access is necessary to be able to edit images in these albums.</p><p>Note: Removable media (such as USB drives or DVDs) and remote file systems (such as NFS, or Samba mounted with cifs/smbfs) are supported.</p><p>Important: You need to mount the share natively on your system before to setup a remote collection.</p><p></p>
is: <p>Hér fyrir neðan eru staðsetningar grunnalbúmanna sem notuð eru til að geyma myndirnar þínar. Skrifaðgangur að þeim er nauðsynlegur til að geta breytt myndum í þessum albúmum.</p><p>Athugaðu: Fjarlægjanlegir miðlar (eins og USB drif eða DVDs) og fjartengd skráakerfi (svo sem NFS, eða Samba tengt með cifs/smbfs) eru studdir.</p><p>Mikilvægt: Þú verður að tengja sameignina beint í skráakerfið áður en þú setur upp fjartengt safn.</p><p></p>

en: <p>Below are the locations of your root albums used to store your images. Write access is necessary to be able to edit images in these albums.</p><p></p>
is: <p>Hér fyrir neðan eru staðsetningar grunnalbúmanna sem notuð eru til að geyma myndirnar þínar. Skrifaðgangur að þeim er nauðsynlegur til að geta breytt myndum í þessum albúmum.</p><p></p>

en: Monitor the albums for external changes (requires restart)
is: Vakta möppur fyrir utanaðkomandi breytingum (krefst endurræsingar)

en: <b>Note: Album monitoring consumes system resources and can slow down digiKam. If you are using MacOS and network collections, you should not activate album monitoring.</b>
is: <b>Athugaðu: Vöktun albúma krefst töluverðs afls frá kerfinu og getur hægt á digiKam. Ef þú ertt að nota MacOS og söfn á netkerfinu, ættirðu ekki að virkja vöktun albúma.</b>

[ctx: @title:tab]
en: Root Album Folders
is: Grunnmöppur albúma

en: <p>Set the names of directories that you want to ignore from your photo collections. The names are case sensitive and should be separated by a semicolon.</p><p>This is for example useful when you store your photos on a Synology NAS (Network Attached Storage). In every directory the system creates a subdirectory @eaDir to store thumbnails. To avoid digiKam inserting the original photo and its corresponding thumbnail twice, @eaDir is ignored by default.</p><p>To re-include directories that are ignored by default prefix it with a minus, e.g. -@eaDir.</p>
is: <p>Settu inn heiti á þeim möppum sem þú vilt að séu undanskildar frá ljósmyndasöfnunum þínum. Heitin eru háð Há-/lágstöfum og ætti að aðgreina með semíkommu.</p><p>Þetta er til dæmis notadrjúgt þegar þú geymir myndirnar þínar á Synology NAS (Network Attached Storage). Í hverri möppu útbýr kerfið undirmöppuna @eaDir til að geyma smámyndir. Til að koma í veg fyrir að digiKam sé bæði að sækja upprunalega ljósmynd og smámynd hennar aftur, þá er @eaDir sjálfgefið hunsuð.</p><p>Til að hafa aftur með möppur sem áður hafa verið sjálfgefið undanskildar en hægt að setja mínus á undan heiti þeirra, t.d. -@eaDir.</p>

en: Additional directories to ignore (<a href='image'>Currently ignored directories</a>):
is: Fleiri möppur sem á að hunsa (<a href='image'>Möppur sem hunsaðar eru núna</a>):

en: Enter directories that you want to ignore from adding to your collections.
is: Settu inn þær möppur sem á að hunsa þegar möppum er bætt á lista yfir myndasöfn.

[ctx: @title:tab]
en: Ignored Directories
is: Hunsaðar möppur

en: <p>Directories starting with a dot are ignored by default.<br/> <code>%1</code></p>
is: <p>Möppur, með heiti sem byrja á punkti, eru sjálfgefið hunsaðar.<br/> <code>%1</code></p>

[ctx: @info:tooltip]
en: Append a path to the collection.
is: Bæta slóð við myndasafnið.

[ctx: @info:tooltip]
en: Updates the path of the collection.
is: Uppfærir slóðina á myndasafnið.

[ctx: @info:tooltip]
en: Removes the collection from digiKam.
is: Fjarlægir myndasafnið úr digiKam.

en: It was not possible to add a collection for the following paths:
is: Ekki var hægt að bæta við myndasafni á eftirfarandi slóðum:

[ctx: @title:window]
en: Choose the Folder Containing your Collection
is: Veldu möppu sem inniheldur myndasafnið þitt

[ctx: @title:window]
en: Problem Appending Collection
is: Vandamál við að bæta við myndasafni

en: A collection with the path "%1" already exists.
is: Myndasafn með slóðinni "%1" er þegar til staðar.

[ctx: @title:window]
en: Remove Path from the Collection?
is: Fjarlægja slóð úr myndasafni?

en: Do you want to remove the appended path "%1" from the collection "%2"?
is: Viltu fjarlægja viðbættu slóðina "%1" úr myndasafninu "%2"?

[ctx: @title:window]
en: Remove Collection?
is: Fjarlægja myndasafn?

en: Do you want to remove the collection "%1" from your list of collections?
is: Viltu fjarlægja myndasafnið "%1" af listanum yfir myndasöfn?

en: Local Collections
is: Staðvær myndasöfn

en: Collections on Removable Media
is: Myndasöfn á fjarlægjanlegum drifum

en: Collections on Network Shares
is: Myndasöfn á netsameignum

en: Add Collection
is: Bæta við myndasafni

en: Col. %1
is: Safn %1

en: This collection is currently not available.
is: Þetta myndasafn er ekki tiltækt.

en: No problems found, enjoy this collection.
is: Engin vandamál, skoðaðu myndasafnið.

en: This collection is hidden.
is: Þetta myndasafn er falið.

en: Append network path
is: Bæta við netslóð

en: Update collection
is: Uppfæra safn

en: Remove collection
is: Fjarlægja myndasafn

[ctx: #title: collection name]
en: Name
is: Heiti

[ctx: #title: collection mount path]
en: Path
is: Slóð

[ctx: #title: collection status]
en: Status
is: Staða

en: You have previously added a collection that contains the path "%1".
is: Þú hefur áður bætt við myndasafni sem inniheldur slóðina "%1".

[ctx: @title:window]
en: Problem Adding Collection
is: Vandamál við að bæta við myndasafni

[ctx: @title:window]
en: Problem updating Collection
is: Vandamál við að uppfæra safn

[ctx: @title:window]
en: Adding Collection
is: Bæti við myndasafni

[ctx: @title:window]
en: Update Collection
is: Uppfæra safn

en: Your new collection will be created with this name:
is: Nýja myndasafnið verður búið til með þessu heiti:

en: Your collection will be updated to this name:
is: Myndasafnið þitt verður uppfært með þessu heiti:

[ctx: @title:window]
en: Select Category
is: Veldu flokk

en: Your collection will use this category:
is: Myndasafnið mun nota þennan flokk:

[ctx: @title:window]
en: Download Required Files
is: Sækja nauðsynlegar skrár

en: Use Face Detection feature
is: Nota eiginleikann til að greina andlit

en: Use Aesthetic Detection feature
is: Nota eiginleikann til að greina fagurfræði mynda

en: Use Auto Tags Assignment feature
is: Nota eiginleikann fyrir sjálfvirka úthlutun merkja

en: All files were downloaded successfully.
is: Tókst að hlaða inn öllum skrám.

[ctx: @title:window]
en: Download Error
is: Villa við að sækja gögn

en: An error occurred during the download.
    
    File: %1
    
    %2
    
    You can try again or continue the download at the next start.
is: Villa kom upp við niðurhal.
    
    Skrá: %1
    
    %2
    
    Þú getur prófað aftur eða haldið áfram í næstu ræsingu.

[ctx: @action:button]
en: Try Again
is: Reyna aftur

en: Checksum is incorrect.
is: Gátsumma er ógild.

en: File write error.
is: Villa við að skrifa í skrá.

en: File open error.
is: Villa  við að opna skrá.

en: File on the server is too large.
is: Skrá á netþjóni er of stór.

[ctx: %1: folder path]
en: <p>For face detection, the red-eye removal tool, the classification of images according to aesthetics or the automatic assignment of tags to images, digiKam requires some large binary files. You can choose which feature you want to use.</p><p>Some of these files were not found. Click “Download” to begin downloading the files you need. You can close this dialog, you will be asked again the next time you start digiKam. Without these files the selected features will not work.</p><p>The files will be downloaded to %1.</p><p><b>After the successful download you have to restart digiKam.</b></p>
is: <p>Fyrir andlitakennslakerfið, rauðaugnabanaverkfærið, flokkun mynda út frá fagurfræði eða sjálfvirka úthlutun merkja á myndir þarfnast digiKam nokkurra mjög stórra tvíundakerfis-keyrsluskráa. </p><p>Einhverjar þessara skráa fundust ekki. Smelltu á 'Sækja' til að byrja að sækja nauðsynlegar skrár. Þú getur hætt við þetta ferli, næst þegar digiKam ræsist mun þessi gluggi birtast aftur. Valdir eiginleikar munu ekki virka án þessara skráa.</p><p>Skránum verður hlaðið yfir í í %1.</p><p><b>Eftir að búið er að sækja skrárnar þarftu að endurræsa digiKam.</b></p>

[ctx: %1: file counter, %2: disk size with unit]
en: The download requires %1 files with a size of %2.
is: Niðurhalið krefst %1 skráa af stærðinni %2.

en: All files of the selected features were found.
is: Allar skrár valinna eiginleika fundust.

[ctx: @title:tab]
en: Editor Window
is: Myndvinnslugluggi

[ctx: @title:tab]
en: Versioning
is: Útgáfustýring (versioning)

[ctx: @title:tab]
en: Save Settings
is: Stillingar vistunar

en: Interface Options
is: Viðmótsstillingar

en: &Use theme background color
is: Nota bakgr&unnslit frá þema

en: Enable this option to use the background theme color in the image editor area.
is: Veldu þetta til að nota bakgrunnslit úr heildaþema í myndvinnsluglugganum.

en: &Background color:
is: Litur &bakgrunns:

en: Customize the background color to use in the image editor area.
is: Breyta bakgrunnslit í myndvinnsluglugganum.

en: Exposure Indicators
is: Lýsingarvarar

en: &Under-exposure color:
is: &Undirlýsingarlitur:

en: Customize color used in image editor to identify under-exposed pixels.
is: Breyta litnum sem notaður er til að auðkenna undirlýsta díla.

en: Under-exposure percents:
is: Undirlýsing í prósentum:

en: Adjust the percents of the bottom of image histogram which will be used to check under exposed pixels.
is: Breyta prósentuhlutfalli lita í neðri hluta litatíðniritsins sem notað er til að auðkenna undirlýsta díla.

en: &Over-exposure color:
is: &Yfirlýsingarlitur:

en: Customize color used in image editor to identify over-exposed pixels.
is: Breyta litnum sem notaður er til að auðkenna yfirlýsta díla.

en: Over-exposure percents:
is: Yfirlýsing í prósentum:

en: Adjust the percents of the top of image histogram which will be used to check over exposed pixels.
is: Breyta prósentuhlutfalli lita í efri hluta litatíðniritsins sem notað er til að auðkenna yfirlýsta díla.

en: Indicate exposure as pure color
is: Sýna lýsingu sem hreinan lit

en: If this option is enabled, over- and under-exposure indicators will be displayed only when pure white and pure black color matches, as all color components match the condition in the same time. Otherwise, indicators are turned on when one of the color components matches the condition.
is: Ef þessi möguleiki er virkjaður verða yfir-/undirlýsingavararnir einungis sýndir þegar hreinir hvítir og hreinir svartir litir samsvara skilyrðunum í einu. Annars eru þeir virkir þegar einn litur samsvarar skilyrðunum.

en: Example:
is: Dæmi:

en: Tool Options
is: Valkostir verkfæra

en: &Restore the settings of the Image Editor tools
is: Endu&rheimta stillingar verkfæra í myndvinnsluforritinu

en: Enable this option to restore the settings of the Image Editor tools from the last session. Otherwise, the default settings will be used.
is: Virkjaðu þennan eiginleika til að endurheimta stillingar verkfæra frá síðustu setu í myndvinnsluforritinu. Að öðrum kosti eru sjálfgefin gildi stilliga notuð.

en: Show Settings Dialog when Saving Image Files
is: Sýna stillingaglugga þegar myndskrár eru vistaðar

en: <ul><li>Checked: A dialog where settings can be changed when saving image files</li><li>Unchecked: Default settings are used when saving image files</li></ul>
is: <ul><li>Merkt: Valgluggi þar sem hægt er að breyta stillingum við vistun myndskráa</li><li>Ómerkt: Notaðar eru sjálfgefnar stillingar við vistun myndskráa</li></ul>

[ctx: @info]
en: A raw image file contains minimally processed data from the image sensor of a digital camera.
    Opening a raw file requires extensive data interpretation and processing.
is: RAW-myndskrá (hrágögn) innihalda gögn frá myndflögu sem hafa ekki verið unnin áfram svo nokkru nemi.
    Að opna RAW-myndskrár krefst víðtækra túlkana á gögnum og úrvinnslu þeirra.

[ctx: @label]
en: Open raw files in the image editor
is: Opna RAW-skrár í myndvinnsluforritinu.

[ctx: @option:radio Open raw files...]
en: Fast and simple, as 8 bit image
is: Hraðvirkt og einfalt, sem 8 bita mynd

[ctx: @option:radio Open raw files...]
en: Using the default settings, in 16 bit
is: Nota sjálfgefnar stillingar, í 16 bitum

[ctx: @option:radio Open raw files...]
en: Always open the Raw Import Tool to customize settings
is: Alltaf opna RAW-innflutningstólið til að sérsníða stillingar

[ctx: @item: default raw plugin]
en:  (default)
is:  (sjálfgefið)

[ctx: @info:tooltip]
en: About this Raw Import tool...
is: Um þetta RAW-Innflutningstól...

[ctx: @title:tab]
en: RAW Behavior
is: Hegðun RAW

[ctx: @title:tab]
en: RAW Default Settings
is: Sjálfgefnar RAW-stillingar

[ctx: @title]
en: Enable Non-Destructive Editing and Versioning
is: Virkja afturkræfar breytingar og útgáfustjórnun

[ctx: @info:tooltip]
en: Enable support for non-destructive editing and image versioning
is: Virkja stuðning við afturkræfar breytingar og útgáfustjórnun mynda

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para><interface>Non-Destructive Editing and Versioning</interface> allows different versions of an image to be created, whilst always preserving the original image.</para> <para> All steps of the editing history are recorded and can be accessed later.</para>
is: <para><interface>Afturkræfar breytingar og útgáfustjórnun</interface> gerir kleift að búa til mismunandi útgáfur af myndum, án þess að upprunalegri mynd sé breytt.</para> <para> Öll þrep í myndvinnsluferlinu eru skráð og eru aðgengileg síðar.</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: Get information on non-destructive editing and file versioning
is: Fá útskýringar á afturkræfum breytingum og útgáfustjórnun

[ctx: @title:group]
en: Workspace File Format
is: Skráarsnið vinnurýmdar

[ctx: @label]
en: Save files as
is: Vista skrár sem

[ctx: @info:whatsthis]
en: <title>Default File Format for Saving Versionned Images</title><para>Select the file format in which edited images are saved automatically. Format-specific options, like compression settings, can be configured on the <interface>Format Options</interface> tab.</para>
is: <title>Sjálfgefið skráasnið við vistun mynda í útgáfustýringu</title><para>Veldu skráasniðið sem breyttar myndir verða sjálfkrafa vistaðar á. Sértækir valkostir skráasniða, á borð við þjöppunarstillingar, er hægt að stilla á <interface>Stillingar vistunar</interface> flipanum.</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: Get information on available image file formats
is: Fá upplýsingar um tiltækar tegundir myndskráa

[ctx: @label]
en: When closing the editor
is: Þegar myndvinnsluforritinu er lokað

[ctx: @option:radio]
en: Always ask to save changes
is: Alltaf spyrja hvort eigi að vista

[ctx: @option:radio]
en: Save changes automatically
is: Vista breytingar sjálfkrafa

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>First and foremost, the <emphasis>original image will never be overwritten.</emphasis> Instead, when an image is edited, a new file is created: The <interface>current version</interface>.</para> <para>You can also create multiple <interface>versions</interface> deriving from the same <interface>original image</interface>.</para> <para>In addition to these files representing a current version, digiKam can take and keep additional, <interface>intermediate snapshots</interface> during the editing process. This can be useful if you want to preserve the intermediate steps for later access, for example if some editing steps cannot be automatically reproduced.</para>
is: <para>Fyrst og fremst, <emphasis>aldrei verður skrifað yfir upprunalega mynd.</emphasis> Þegar mynd er breytt verður þess í staðbúin til ný skrá með <interface>núverandi útgáfu</interface>.</para> <para>Þú getur líka búið til margar mismunandi <interface>útgáfur</interface> sem dregnar eru af sömu <interface>upphafsmyndinni</interface>.</para> <para>Til viðbótar þessum skrám sem hver um sig geymir sérstaka útgáfu, getur digiKam tekið aukaleg <interface>millistigsþrep</interface> á meðan myndvinnslu stendur. Þetta getur verið nytsamlegt til að varðveita stöður í vinnsluferli til seinni tíma brúks, til dæmis ef komið er að aðgerðum sem ekki er hægt að vinna sjálfvirkt til baka.</para>

[ctx: @label]
en: Keep a snapshot of an edited image
is: Halda millistigsþrepi af breyttri mynd

[ctx: @info:tooltip]
en: Get an explanation for these options
is: Fá útskýringar á þessum valkostum

[ctx: @option:check]
en: After converting from a RAW image
is: Eftir að hafa umbreytt mynd úr RAW-myndgögnum

[ctx: @option:check]
en: After each editing session
is: Eftir hverja breytingasetu

[ctx: @option:check]
en: After each step that is not completely reproducible
is: Eftir hvert þrep sem ekki hægt að endurtaka fullkomlega

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>If an image has been edited, only the <interface>current versions</interface> will be shown in the main thumbnail view. From the <interface>right sidebar</interface>, you always have access to all hidden files.</para> <para>With the options here, you can choose to show certain files permanently.</para> <para>If you activate non-destructive editing and image versioning for the first time, it will only be work for newly saved images.</para>
is: <para>Ef mynd hefur verið breytt, birtast einungis <interface>núgildandi útgáfur</interface> í aðal-smámyndasýninni. Faldar skrár eru alltaf aðgengilegar á<interface>hægra hliðarspjaldinu</interface>.</para> <para>Með valkostunum hér geturðu valið að sýna alltaf ákveðnar skrár.</para> <para>Ef þú virkjar í fyrsta sinn afturkræfan breytingaham (non-destructive editing) og útgáfustýringu mynda, mun það einungis virka fyrir nývistaðar myndir.</para>

[ctx: @label]
en: In main view
is: Í aðalglugga

[ctx: @option:check]
en: Always show original images
is: Alltaf birta upprunalegar myndir

[ctx: @option:check]
en: Always show intermediate snapshots
is: Alltaf birta millistigsþrep (snapshots)

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>JPEG</emphasis>: It's the most commonly used file format, but it employs lossy compression, which means that with each saving operation some image information will be irreversibly lost. JPEG offers a good compression rate, resulting in smaller files. </item><item><emphasis strong='true'>PNG</emphasis>: A widely used format employing lossless compression. The files, though, will be larger because PNG does not achieve very good compression rates.</item><item><emphasis strong='true'>TIFF</emphasis>: A commonly used format, usually uncompressed or with modest lossless compression. Resulting files will be large, but without quality loss due to compression. </item><item><emphasis strong='true'>PGF</emphasis>: This is a technically superior file format offering good compression rates with either lossy or lossless compression. But it is not yet widely used and supported, so your friends may not directly be able to open these files, and you may not be able to directly publish them on the web. </item>
is: <item><emphasis strong='true'>JPEG</emphasis>: JPEG er lang-algengasta skráasniðið, en það notar þjöppun sem veldur gagnatapi, sem þýðir aftur að við hverja vistun tapast endanlega eitthvað af myndupplýsingum. JPEG býður upp á gott þjöppunarhlutfall sem gefur af sér smáar skrár. </item> <item><emphasis strong='true'>PNG</emphasis>: Algengt skráasnið sem styður taplausa þjöppun. Skrár á þessu sniði verða þó nokkuð stórar, því með PNG næst ekki sérstaklega hátt þjöppunarhlutfall.</item> <item><emphasis strong='true'>TIFF</emphasis>: Algengt skráasnið sem venjulega er notað óþjappað eða með vægri taplausri þjöppun. Skrár á þessu sniði verða stórar, en án nokkurs gæðataps vegna þjöppunar. </item> <item><emphasis strong='true'>PGF</emphasis>: Tæknilega hefur þetta skráasnið mjög marga kosti, eins og að styðja hátt þjöppunarhlutfall bæði fyrir taplaus snið og snið með gagnatapi. Hins vegar er það ekki mikið notað og stuðningur við það er ekki algengur, þannig að þeir sem þú sendir slíkar skrár gætu átt í erfiðleikum með að opna þær, og sama gildir með að setja þær in á vefi. </item>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>JPEG-2000</emphasis>: It's similar to PGF. Loading or saving is slower, the compression rate is better, and the format more widely supported, though still not comparable to the tradition formats JPEG, PNG or TIFF. </item>
is: <item><emphasis strong='true'>JPEG 2000</emphasis>: JPEG 2000 er svipað PGF. Hleðsla og vistun mynda á þessu sniði er hægari, þjöppunarhlutfallið er betra og stuðningur mun útbreiddari, þót ekki sé hann sambærilegur við hefðbundnu myndskráasniðin JPEG, PNG eða TIFF. </item>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>HEIF</emphasis>: High Efficiency Image File Format is a container format for storing individual images. A HEIF image using HEVC codec (H.265) requires less storage space than the equivalent quality JPEG. </item>
is: <item><emphasis strong='true'>HEIF</emphasis>: High Efficiency Image File Format er gagnagámasnið fyrir geymslu stakra mynda. HEIF-mynd sem notar HEVC-kóðunarlyklun (H.265) krefst minna geymslupláss heldur en JPEG-mynd í samsvarandi gæðum. </item>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>JPEG-XL</emphasis>: It's a royalty-free raster-graphics file format that supports lossless compression. It is designed to outperform existing raster formats and thus to become their universal replacement. </item>
is: <item><emphasis strong='true'>JPEG-XL</emphasis>: Þetta er gjaldfrjálst skráasnið fyrir rastamyndir sem styður bæði taplausa þjöppun og þjöppun með gagnatapi. Það er hannað til að vera afkastameira en fyrirliggjandi rastasnið og þannig að koma í stað þeirra.</item>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>WEBP</emphasis>: It's an image file format that Google has developed as a replacement for JPEG, PNG, and GIF file formats. Files are smaller for the same quality, or of higher quality for the same size. It supports both lossy and lossless compression</item>
is: <item><emphasis strong='true'>WEBP</emphasis>:  Þetta er myndskrársnið sem Google hefur þróað til að taka við af JPEG, PNG og GIF skráasniðunum. WEBP gefur skrár sem eru minni fyrir sömu gæði, eða í meiri gæðum fyrir sömu skráastærð. Það styður bæði taplausa þjöppun og þjöppun með gagnatapi, auk hreyfimynda og alfa-gegnsæis.</item>

[ctx: @info:whatsthis]
en: <item><emphasis strong='true'>AVIF</emphasis>: AV1 Image File Format is a specification for storing images in the ISOBMFF container (as HEIF) compressed with AOMedia Video 1 (AV1) codec, an open and royalty-free encoding format. </item>
is: <item><emphasis strong='true'>AVIF</emphasis>: AV1 Image File Format sniðið er skráasnið til að geyma myndir í ISOBMFF-gagnagámasniði (sem HEIF) þjappað með AOMedia Video 1 (AV1) kóðunarlyklun, sem er opið og gjaldfrjálst kóðunarsnið. </item>

[ctx: @title:window]
en: Save Advanced Metadata Profile
is: Vista ítarlegt lýsigagnasnið

[ctx: @title:window]
en: Load Advanced Metadata Profile
is: Hlaða inn ítarlegu lýsigagnasniði

[ctx: @title:window, reset to default warning dialog]
en: Warning
is: Aðvörun

[ctx: @info]
en: This option will reset configuration to default
    All your changes will be lost.
     Do you want to continue?
is: Þessi möguleiki mun frumstilla uppsetninguna á sjálfgefnar stillingar
    Allar breytingar munu tapast!
     Viltu halda áfram?

en: Advanced configuration menu allow you to manage metadata namespaces used by digiKam to store and retrieve tags, rating and comments.<br/><b>Note: </b>Order is important when reading metadata
is: Valmyndin fyrir ítarlega uppsetningu gerir þér kleift aað sýsla með nafnarými þeirra lýsigagna sem digiKam notar til að geyma og sækja merki, einkunnir og athugasemdir.<br/><b>Athugaðu: </b>Röð er mikilvæg þegar lýsigögn eru lesin.

en: Read Options
is: Valkostir lesturs

en: Write Options
is: Valkostir skrifunar

en: Unify read and write
is: Samþætta lestur og skrift

en: Read all metadata for tags
is: Lesa öll lýsigögn fyrir merki

en: Add
is: Bæta við

en: Move Up
is: Færa upp

en: Move Down
is: Færa niður

en: Revert Changes
is: Afturkalla breytingar

en: Save Profile
is: Vista snið

en: Load Profile
is: Hlaða inn sniði

en: Reset to Default
is: Frumstilla á sjálfgefið

[ctx: @title:window]
en: New XMP Namespace
is: Nýtt XMP-nafnsvið

[ctx: @title:window]
en: Edit XMP Namespace
is: Breyta XMP-nafnsviði

en: Add metadata namespace
is: Bæta við nafnsviði fyrir lýsigögn

en: Metadata Subspace
is: Undirsvið lýsigagna

[ctx: @label: namespace name]
en: Name:
is: Heiti:

en: <p>To create new namespaces, you need to specify parameters:</p><p><ul><li>Namespace name with dots.<br/>Ex.: <i>"Xmp.digiKam.TagsList"</i></li><li>Separator parameter, used by tag paths <br/>Ex.: "City/Paris" or "City|Paris"</li><li>Specify if only keyword or the whole path must be written.</li></ul></p>
is: <p>Til að útbúa ný nafnarými þarftu að skilgreina viðföng:</p><p><ul><li>Heiti nafnarýma með punkti. <br/>Dæmi: <i>"Xmp.digiKam.TagsList"</i></li><li>Aðgreiniviðfang, notað í slóðir merkja. <br/>Dæmi: "Borg/París" eða "Borg|París"</li><li>Tilgreindu hvort nægilegt sé að setja stikkorð eða hvort þurfi að skrifa alla slóðina.</li></ul></p>

en: <p>To create new rating namespaces, you need to specify parameters:</p><p><ul><li>Namespace name with dots.<br/>Ex.: <i>"Xmp.xmp.Rating"</i></li><li>Rating mappings, if namespace need other values than 0-5 <br/>Ex.: Microsoft uses 0 1 25 50 75 99</li><li>Select the correct namespace option from list.</li></ul></p>
is: <p>Til að útbúa ný nafnarými einkunna þarftu að skilgreina viðföng:</p><p><ul><li>Heiti nafnarýma með punkti. <br/>Dæmi: <i>"Xmp.xmp.Rating"</i></li><li>Vensl einkunna, ef nafnarými þarf önnur gildi en 0-5 <br/>Dæmi: Microsoft notar 0 1 25 50 75 99</li><li>Veldu réttan valkost nafnarýma úr listanum.</li></ul></p>

en: <p>To create new comment namespaces, you need to specify parameters:</p><p><ul><li>Namespace name with dots.<br/>Ex.: <i>"Xmp.xmp.Comment"</i></li><li>Select the correct namespace option from list.</li></ul></p>
is: <p>Til að útbúa ný nafnarými athugasemda þarftu að skilgreina viðföng:</p><p><ul><li>Heiti nafnarýma með punkti. <br/>Dæmi: <i>"Xmp.xmp.Comment"</i></li><li>Veldu réttan valkost nafnarýma úr listanum.</li></ul></p>

en: Special Options
is: Sérvalkostir

en: Alternative name
is: Annað nafn

en: Alternative special options
is: Aukalegir sérvalkostir

en: Separator:
is: Aðgreinir:

en: Set Tags Path:
is: Stilla slóð merkis:

en: Rating Mapping:
is: Samsvörun einkunna:

en: This is a default namespace. Default namespaces can only be disabled
is: Þetta er sjálfgefið nafnarými. Sjálfgefin nafnarými er einungis hægt að gera óvirk

en: The namespace name is required
is: Heiti nafnarýmis er nauðsynlegt

en: EXIF namespace name must start with "Exif".
is: EXIF-nafnarými verður að byrja á "Exif".

en: EXIF alternative namespace name must start with "Exif".
is: Auka EXIF-nafnarými verður að byrja á "Exif".

en: IPTC namespace name must start with "Iptc".
is: IPTC-nafnarými verður að byrja á "Iptc".

en: IPTC alternative namespace name must start with "Iptc".
is: Auka IPTC-nafnarými verður að byrja á "Iptc".

en: XMP namespace name must start with "Xmp".
is: XMP-nafnarými verður að byrja á "Xmp".

en: XMP alternative namespace name must start with "Xmp".
is: Auka XMP-nafnarými verður að byrja á "Xmp".

en: Tag Path separator is required
is: Krafist er aðgreinis í slóð merkis

en: Only one character is now supported as tag path separator
is: Einungis stuðningur við eins-stafs aðgreina í slóðum merkja

[ctx: @title:tab advanced metadata config view]
en: Advanced
is: Ítarlegra

[ctx: @info]
en: You should only activate this option if you are exchanging image metadata with programs that use the sidecar format BASENAME.xmp. If you have images with the same base name (e.g. Image.CR2 and Image.JPG) then the sidecar can no longer be uniquely assigned and will be used for both images, which can lead to metadata problems.
is: Þú ættir einungis að gera þetta virkt ef þú ert að deila lýsigögnum myndskráa með öðrum hugbúnaði sem notar hliðarskrár á sniðinu GRUNNHEITI.xmp. Ef þú ert með margar myndir seð sama grunnheiti (t.d. Mynd.CR2 og Mynd.JPG) þá er ekki lengur hægt að úthluta hliðarskránni á ákveðna tiltekna mynd, hún verður því notuð fyrir báðar myndirnar, sem getur leitt til vandamála með lýsigögn.

[ctx: @info]
en: Switching off exif auto rotation will most probably show your images in a wrong orientation, so only change this option if you explicitly require this.
is: Að slökkva á sjálfvirkum EXIF-snúningi mun væntanlega hafa þær afleiðingar að margar myndir birtast með rangri stefnu, þannig að þú ættir ekki að gera það án þess að sérstakar ástæður liggi að baki.

[ctx: @info]
en: Do you really want to enable metadata writing to RAW files? digiKam delegates this task to the ExifTool backend.
    With different RAW formats, problems are known which can lead to the corrupt of RAW files.
    If you decide to do so, make a backup of your RAW files. We strongly recommend not to enable this option.
is: Viltu í alvörunni að lýsigögn séu skrifuð í RAW-skrár? digiKam lætur ExifTool-bakendann um það verk.
    Í ýmsum RAW-sniðum eru þekkt vandamál sem geta leitt til skemmda á RAW-skrám.
    Ef þú ákveður að gera þetta, skaltu taka öryggisafrit af RAW-skránum þínum. Við mælum eindregið gegn því að þú gerir þetta virkt.

[ctx: @action:button]
en: Yes I Understand
is: Jú, ég skil

[ctx: @info]
en: You would rather disable writing metadata to RAW files?
is: Þú myndir frekar gera óvirkt að skrifa lýsigögn í RAW-skrár?

[ctx: @option]
en: Baloo Desktop Search
is: Baloo skjáborðsleit

[ctx: @option]
en: Store metadata from digiKam in Baloo
is: Geyma lýsigögn úr digiKam í Baloo gagnagrunni

[ctx: @info]
en: Turn on this option to push rating, comments and tags from digiKam into the Baloo storage
is: Veldu þennan möguleika til að vista einkunn, skýringar og merki mynda inn í Baloo grunn

[ctx: @option]
en: Read metadata from Baloo
is: Lesa lýsigögn úr Baloo gagnagrunni

[ctx: @info]
en: Turn on this option if you want to apply changes to rating, comments and tags made in Baloo to digiKam's metadata storage. Please note that image metadata will not be edited automatically.
is: Virkjaðu þennan möguleika ef þú vilt að breytingar á einkunnum, athugasemdum og merkjum sem gerðar eru í Baloo fari inn í grunn lýsigagna í digiKam. Athugaðu að lýsigögnin verða svo ekki skrifuð sjálfkrafa inn í myndirnar sjálfar.

[ctx: @info]
en: provides the basis to handle all kinds of metadata on the KDE desktop in a generic fashion. It allows you to tag, rate and comment your files in KDE applications like Dolphin. Please set here if you want to synchronize the metadata stored by digiKam desktop-wide with the Baloo Desktop Search.
is: er grunnkerfi til að meðhöndla allskyns lýsigögn/lýsigögn innan KDE skjáumhverfisins á nokkuð almennan hátt. Það gerir þér kleift að merkja, gefa einkunn og gera athugasemdir við skrár í KDE-forritum á borð við Dolphin. Merktu við þennan möguleika ef þú vilt samræma kerfislægt þau lýsigögn sem geymd eru í digiKam við þau sem eru geymd Baloo skjáborðsleitinni.

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>In addition to the pixel content, image files usually contain a variety of metadata. A lot of the parameters you can use in digiKam to manage files, such as rating or comment, can be written to the files' metadata.</para> <para>Storing in metadata allows one to preserve this information when moving or sending the files to different systems.</para>
is: <para>Auk upplýsinga um mynddíla innihalda myndskrár yfirleitt ýmis lýsigögn (metadata). Mjög mikið af þeim breytum og aukaupplýsingum sem þú munt nota í digiKam er hægt að skrifa í lýsigagnasvæðin.</para> <para>Að geyma þessar upplýsingar í lýsigögnum myndskráa gerir það að verkum að þær fylgja með skránum á milli mismunandi forrita og kerfa.</para>

[ctx: @label]
en: Write This Information to the Metadata
is: Skrifa þessar upplýsingar í lýsigögnin

[ctx: @option:check]
en: Image tags
is: Merki mynda

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the item tags in the XMP and IPTC tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista merki atriða inn í XMP og IPTC merki.

[ctx: @option:check]
en: Captions and title
is: Skýringatextar og titill

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store item caption and title in the JFIF Comment section, the Exif tag, the XMP tag, and the IPTC tag.
is: Veldu þennan möguleika til að vista athugasemdir og titil atriða inn í JFIF athugasemdahluta, EXIF-merki, XMP-merki, og IPTC-merki.

[ctx: @option:check]
en: Rating
is: Einkunn

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the item rating in the Exif tag and the XMP tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista einkunn atriða inn í bæði EXIF og XMP-merkin.

[ctx: @option:check]
en: Pick label
is: Sérmerking

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the item pick label in the XMP tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista sérmerkingar atriða inn í XMP-merki.

[ctx: @option:check]
en: Color label
is: Litmerki

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the item color label in the XMP tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista litmerkingu inn í XMP merki.

[ctx: @option:check]
en: Timestamps
is: Tímamerki

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the item date and time in the EXIF, XMP, and IPTC tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista dagsetningar- og tímamerki atriða inn í EXIF, XMP og IPTC merki.

[ctx: @option:check]
en: Metadata templates (Copyright etc.)
is: Sniðmát lýsigagna (höfundarréttur o.fl.)

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store the metadata template in the XMP and the IPTC tags. You can set template values to Template setup page.
is: Veldu þennan möguleika til að vista sniðmát lýsigagna inn í XMP og IPTC merki mynda. Þú getur stillt gildin í sniðmátum lýsigagna á síðunni "Sniðmát".

[ctx: @option:check]
en: Face Tags (including face areas)
is: Andlitamerki (ásamt ferningum fyrir andlit)

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store face tags with face rectangles in the XMP tags.
is: Veldu þennan möguleika til að vista andlitamerkingar og andlitasvæði inn í XMP merki.

[ctx: @option:check]
en: Geolocation information (GPS)
is: Hnattstaðsetning (GPS)

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to store Geolocation information in the Exif tag and the XMP tags.
is: Veldu þennan möguleika til að geyma hnattstaðsetningu í bæði EXIF og XMP-merkjum.

[ctx: @label]
en: Reading and Writing Metadata
is: Lestur og skrift lýsigagna

[ctx: @option:check]
en: Delegate to ExifTool backend all operations to write metadata to files
is: Úthluta til ExifTool-bakendans öllum aðgerðum við að skrifa lýsigögn í skrár

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to write metadata to files with ExifTool backend instead Exiv2. This will slowdown a little bit the synchronization of files metadata with database.
is: Virkjaðu þennan valkost til að skrifa lýsigögn í skrár með ExifTool-bakendanum í stað Exiv2. Þetta mun hægja örlítið á samstillingu lýsigagna í skrám við gagnagrunninn.

[ctx: @option:check]
en: Write metadata to DNG files
is: Skrifa lýsigögn í DNG-skrár

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to write metadata into DNG files.
is: Veldu þennan möguleika til að skrifa lýsigögn í DNG-skrár.

[ctx: @option:check]
en: If possible write metadata to RAW files
is: Skrifa lýsigögn í RAW skrár, ef það er hægt

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to write metadata into RAW files. This feature is delegate to ExifTool backend and is disabled by default.
is: Virkjaðu þennan möguleika til þess að skrifa lýsigögn inn í RAW-skrár. Þessi eiginleiki er á vegum ExifTool-bakendans og er sjálfgefið haft óvirkt.

[ctx: @option:check]
en: Use lazy synchronization
is: Nota samstillingu í bakgrunni

[ctx: @info:whatsthis]
en: Instead of synchronizing metadata, just schedule it for synchronization.Synchronization can be done later by triggering the apply pending, or at digikam exit
is: Í stað þess að samstilla lýsigögn strax, skal að setja það á áætlun síðar. Samstillinguna má ræsa með því að ýta á 'Virkja', eða þegar farið er út úr digikam

[ctx: @option:check]
en: &Update file modification timestamp when files are modified
is: &Uppfæra tímamerki fyrir breytingu skráa þegar skrám er breytt

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn off this option to not update file timestamps when files are changed as when you update metadata or image data. Note: disabling this option can introduce some dysfunctions with applications which use file timestamps properties to detect file modifications automatically.
is: Slökktu á þessum möguleika til þess að uppfæra ekki tímamerki myndskráa þegar skránum er breytt, eins og þegar átt er við lýsigögn eða myndgögn. Athugaðu að ef þetta er óvirkt er möguleiki á hnökrum í starfsemi annarra forrita sem nota tímamerki til að sjá hvort mynd hafi verið breytt.

[ctx: @option:check]
en: &Rescan file when files are modified
is: Endu&rlesa skrá þegar skrám er breytt

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turning this option on, will force digiKam to rescan files that has been modified outside digiKam. If a file has changed it is file size or if the last modified timestamp has changed, a rescan of that file will be performed when digiKam starts.
is: Með því að kveikja á þessu, verður digiKam þvingað til að endurlesa myndir sem breytt hefur verið utan digiKam. Ef skrá her með breytta stærð eða breytingatímamerki, verður sú skrá endurlesin þegar digiKam ræsir næst.

[ctx: @label]
en: Note: see %1 of ExifTool backend.
is: Athugaðu: skoðaðu %1 hjá ExifTool-bakendanum.

[ctx: @label]
en: write limitations
is: takmarkanir skrifunar

[ctx: @label]
en: Note: these options depends of %1 availability. Check in the ExifTool tab for details.
is: Athugaðu: þessir valkostir eru háðir framboði í %1. Skoðaðu ExifTool-flipann til að sjá nánari upplýsingar.

[ctx: @label]
en: ExifTool backend
is: ExifTool-bakenda

[ctx: @label]
en: Select Metadata Fields to be Displayed when using Custom Filters
is: Veldu hvaða lýsigögn á að birta þegar sérsniðnar síur eru notaðar

[ctx: @title:tab]
en: Views
is: Skoðun

[ctx: @label]
en: When rotating a file
is: Við snúning á skrá

[ctx: @option:radio]
en: Rotate by only setting a flag
is: Snúa með því einu að breyta stefnumerki

[ctx: @option:radio]
en: Rotate by changing the content if possible
is: Snúa með því að breyta innihaldi ef mögulegt er

[ctx: @option:check]
en: Even allow lossy rotation if necessary
is: Leyfa gæðatap ef það er nauðsynlegt

[ctx: @option:check]
en: Write flag to metadata if possible
is: Skrifa stefnumerki í lýsigögn ef hægt er

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate files only by changing a flag, not touching the pixel data
is: Snúa með því einu að breyta stefnumerki, ekki snerta myndupplýsingar

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>A file can be rotated in two ways:<nl/> You can change the contents, rearranging the individual pixels of the image data.<nl/> Or you can set a flag that the file is to be rotated before it is shown.</para> <para>Select this option if you always want to set only a flag. This is less obtrusive, but requires support if the file is accessed with another software. Ensure to allow setting the flag in the metadata if you want to share your files outside digiKam.</para>
is: <para>Myndskrá er hægt að snúa á tvenns konar hátt:<nl/> Þú getur breytt innihaldinu með því að endurraða öllum mynddílum skrárinnar.<nl/>Eða með því að breyta stefnumerki þannig að myndinni er snúið áður en hún er birt.</para> <para>Veldu þennan möguleika ef þú vilt alltaf snúa skrám með því einu að breyta stefnumerki. Þetta hefur mun minni afleiðingar fyrir skrárnar, en getur krafist sértæks stuðnings ef þú notar önnur forrit við að meðhöndla þær. Láttu einnig stilla stefnumerki í lýsigögnum ef þú vilt geta átt við skrárnar eða deilt þeim utan digiKam.</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: If possible rotate files by changing the pixel data
is: Snúa með því að breyta myndupplýsingum (mynddílum) ef mögulegt er

[ctx: @info:whatsthis]
en: <para>A file can be rotated in two ways:<nl/> You can change the contents, rearranging the individual pixels of the image data.<nl/> Or you can set a flag that the file is to be rotated before it is shown.</para> <para>Select this option if you want the file to be rotated by changing the content. This is a lossless operation for JPEG files. For other formats it is a lossy operation, which you need to enable explicitly. It is not support for RAW and other read-only formats, which will be rotated by flag only.</para>
is: <para>Myndskrá er hægt að snúa á tvenns konar hátt:<nl/> Þú getur breytt innihaldinu með því að endurraða öllum mynddílum skrárinnar.<nl/>Eða með því að breyta stefnumerki þannig að myndinni er snúið áður en hún er birt.</para> <para>Veldu þennan möguleika ef þú vilt alltaf snúa skrám með því að breyta innihaldi þeirra. Þessi aðgerð er án gagnataps fyrir JPEG-skrár. Fyrir aðrar skráagerðir er þetta aðgerð sem hefur gagnatap í för með sér, og sem þarf að virkja sérstaklega. Ekki er stuðningur við þetta fyrir RAW-skrár og aðrar gerðir sem einungis eru lesanlegar; þær styðja eingöngu snúning stefnumerkis.</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate files by changing the pixel data even if the operation will incur quality loss
is: Snúa með því að breyta myndupplýsingum (mynddílum) jafnvel þótt aðgerðin þýði gæðatap

[ctx: @info:whatsthis]
en: For some file formats which apply lossy compression, data will be lost each time the content is rotated. Check this option to allow lossy rotation. If not enabled, these files will be rotated by flag.
is: Það gildir fyrir ýmis skráasnið sem leyfa þjöppun með gagnatapi að myndgögn munu tapast í hvert sinn sem mynd er snúið. Merktu við þetta ef þú vilt leyfa snúning með gagnatapi. Ef þetta er ekki virkjað, verður skránum snúið með breytingu á stefnumerki.

[ctx: @info:tooltip]
en: When rotating a file by setting a flag, also change this flag in the file's metadata
is: Þegar skrá er snúið með því að breyta stefnumerki, breyta einnig stefnumerki lýsigagna.

[ctx: @info:whatsthis]
en: File metadata typically contains a flag describing that a file shall be shown rotated. Enable this option to allow editing this field.
is: Í lýsigögnum skráa er venjulega stefnumerki sem gefur til kynna hvort birta eigi skrá eins og hún er eða með snúningi. Virkjaðu þennan möguleika til að leyfa breytingar á þessu stefnumerki.

[ctx: @option]
en: Show images/thumbnails &rotated according to orientation tag.
is: Sýna myndir/smámyndir snúna&r eftir EXIF-upplýsingum.

[ctx: @option]
en: Set orientation tag to normal after rotate/flip.
is: Núllstilla stefnumerki eftir snúning/speglun.

[ctx: @info]
en: Note: These settings affect the album view and not the image editor. The image editor always changes the image data during the rotation.
is: Athugaðu: Þessar stillingar hafa áhrif á hvað gerist í albúmasýn en ekki í myndvinnsluhlutanum. Myndvinnsluforritið breytir alltaf gögnum mynda við snúninginn.

[ctx: @title:tab]
en: Rotation
is: Snúningur

[ctx: @label]
en: Reading and Writing to Sidecars
is: Lestur og skrift í fylgiskrár

[ctx: @option:check]
en: Read from sidecar files
is: Lesa úr fylgiskrám (sidecar)

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to read metadata from XMP sidecar files when reading metadata.
is: Veldu þennan möguleika til að lesa lýsigögn úr XMP-fylgiskrám um leið og önnur lýsigögn eru lesin.

[ctx: @option:check]
en: Write to sidecar files
is: Skrifa í fylgiskrár

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to save, as specified, metadata to XMP sidecar files.
is: Veldu þennan möguleika til að vista lýsigögn á tiltekinn máta í XMP fylgiskrár (sidecar).

[ctx: @item]
en: Write to XMP sidecar for read-only item only
is: Skrifa í XMP-fylgiskrár einungis þegar um ritvarðar myndir er að ræða

[ctx: @item]
en: Write to XMP sidecar only
is: Skrifa einungis í XMP-fylgiskrá

[ctx: @item]
en: Write to item and XMP Sidecar
is: Skrifa í myndskrá og XMP-fylgiskrá

[ctx: @info:tooltip]
en: Specify the exact mode of XMP sidecar writing
is: Tilgreindu á hvaða máta skrifað er í XMP-fylgiskrár

[ctx: @option:check]
en: Sidecar file names are compatible with commercial programs
is: Skráarheiti fylgiskráa eru samhæfðar við það sem annar hugbúnaður notar

[ctx: @info:whatsthis]
en: Turn on this option to create the XMP sidecar files with a compatible file name (BASENAME.xmp) used by many commercial programs. For Darktable do not enable this option.
is: Virkjaðu þennan möguleika til að búa til XMP-fylgiskrár með samhæfanlegum skráaheitum (GRUNNHEITI.xmp) eins og mörg seld forrit gera. Ekki virkja þennan eiginleika fyrir Darktable.

[ctx: @info]
en: Add file types to be recognised as sidecars.
    digiKam (optionally) writes metadata to *.xmp sidecar files. Other programs might use different types, which can be specified below. digiKam will neither display these nor read from or write to them. But whenever a matching album item (e.g. "image.dng" for "image.dng.pp3") is renamed, moved, copied or deleted, the same operation will be done on these sidecar files.
    Multiple extensions must be separated by a semicolon or a space.
is: Bættu við skráategundum sem á að skilgreina sem fylgiskrár.
    digiKam skrifar (valkvætt) lýsigögn í *.xmp fylgiskrár. Önnur forrit gætu notað aðrar tegundir, sem þá má tilgreina hér fyrir neðan. digiKam mun hvorki birta þær né lesa eða skrifa í þær. En þegar samsvarandi atriði í albúmi (t.d. "mynd.dng" for "mynd.dng.pp3") er endurnefnt, fært, afritað eða því eytt, mun sama aðgerð vera notuð á þessar fylgiskrár.
    Margar skráarendingar þarf að aðgreina með semíkommu eða bili.

[ctx: @info]
en: Here you can add extra extensions
    of sidecars files to be processed alongside
    regular items. These files will not be visible,
    but regarded as an extension of the main file.
    Just write "xyz abc" to support files with
    the *.xyz and *.abc extensions. The internally
    used sidecars type *.xmp is always included.
is: Hér geturðu bætt við skráarendingum
    á fylgiskrám sem á að meðhöndla jafnhliða
    venjulegum atriðum. Þessar skrár verða ekki sýnilegar,
    en skilgreindar sem viðauki við aðalskrána.
    Skrifaðu einfaldlega "xyz abc" til að styðja skrár
    með *.xyz og *.abc skráarendingum. Innbyggð tegund
    fylgiskráa *.xmp er alltaf tekin með.

[ctx: @info]
en: Enter additional sidecars file extensions.
is: Settu inn viðbótar skráarendingar fylgiskráa.

[ctx: @info]
en: Additional &sidecar file extensions
is: Viðbótar &skráarendingar fylgiskráa

[ctx: @title:tab]
en: Sidecars
is: Fylgiskrár

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QGroupBox, groupBox_proxy)
en: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Proxy settings for your local intranet. Please leave empty if there is no proxy.</p></body></html>
is: <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'Sans Serif'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">Stillingar milliþjóns fyrir innra staðarnetið þitt. Skildu þetta eftir autt ef það er enginn milliþjónn.</p></body></html>

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_proxy)
en: &Network Proxy Server Settings
is: &Netstillingar milliþjóns

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_proxyUrl)
en: &Proxy:
is: &Milliþjónn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_proxyPort)
en: P&ort:
is: &Gátt:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_proxyType)
en: Proxy type:
is: Tegund milliþjóns (proxy):

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, kcfg_proxyAuth) i18n: ectx: property (text), widget (QGroupBox, kcfg_proxyAuth)
en: Requires authentication
is: Krefst auðkenningar

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_username)
en: U&sername:
is: Notan&danafn:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_password)
en: &Password:
is: &Lykilorð:

en: Get album date source:
is: Ná í uppruna dagsetningar albúms:

[ctx: method to get the album date]
en: From The Newest Item Date
is: Úr dagsetningu nýjasta atriðisins

[ctx: method to get the album date]
en: From The Oldest Item Date
is: Úr dagsetningu elsta atriðisins

[ctx: method to get the album date]
en: From The Average Date
is: Úr meðaltalsdagsetningu

[ctx: method to get the album date]
en: From The Folder Date
is: Úr dagsetningu möppu

[ctx: method to get the album date]
en: No Change Of Date
is: Engin breyting á dagsetningu

en: The album date is adjusted depending on the option set when new items are found during scanning.
is: Dagsetning albúms er aðlöguð samkvæmt stilltum valkosti þegar ný atriði finnast við skönnun.

en: String comparison type:
is: Gerð samanburðar strengja:

[ctx: method to compare strings]
en: Natural
is: Náttúrulegt

[ctx: method to compare strings]
en: Normal
is: Venjulegt

en: <qt>Sets the way in which strings are compared inside digiKam. This eg. influences the sorting of the tree views.<br/><b>Natural</b> tries to compare strings in a way that regards some normal conventions and will eg. result in sorting numbers naturally even if they have a different number of digits.<br/><b>Normal</b> uses a more technical approach. Use this style if you eg. want to entitle albums with ISO dates (201006 or 20090523) and the albums should be sorted according to these dates.</qt>
is: <qt>Stillir með hvaða aðferð strengir eru bornir saman í digiKam. Þetta hefur meðal annars áhrif á hvernig albúmum er raðað í greinasýnum.<br/><b>Venjulegt</b> reynir að bera saman strengi miðað við ýmsar algengar venjur og mun til dæmis hafa það í för með sér að tölur raðast eðlilega þrátt fyrir að hafa misjafnan fjölda tölustafa (001, 2, 03, 010, 11...).<br/><b>Staðlað</b> er tæknilegri nálgun. Notaðu þessa aðferð ef þú vilt til dæmis nota ISO dagsetningar (201006 eða 20090523) í albúmaheitum og að þau eigi að raðast í samræmi við þær dagsetningar.</qt>

en: Confirm when moving items to the &trash
is: S&taðfesta þegar skrár eru fluttar í ruslið

en: Confirm when permanently deleting items
is: Staðfesta þegar skrám er endanlega eytt

en: Do not confirm when applying changes in the &right sidebar
is: Framkvæma b&reytingar á hægri hliðarspjaldi án staðfestingar

en: &Scan for new items at startup (makes startup slower)
is: &Skanna nýja hluti í ræsingu (hægir á ræsingu)

en: Set this option to force digiKam to scan all collections for new items to
    register new elements in database. The scan is performed in the background through
    the progress manager available in the statusbar
     when digiKam main interface
    is loaded. If your computer is fast enough, this will have no effect on usability
    of digiKam while scanning. If your collections are huge or if you use a remote database,
    this can introduce low latency, and it is recommended to disable this option and to plan
    a manual scan through the maintenance tool at the right moment.
is: Settu þennan valkost til að þvinga digiKam til að skanna öll myndasöfn
    eftir nýjum atriðum og skrá þannig nýjar færslur í gagnagrunninn. 
    Skönnunin fer fram í bakgrunni í gegnum vinnslustýringuna í stöðustikunni
    þegar aðalviðmóti digiKam er hlaðið inn. Ef tölvan þín er nægilega hraðvirk,
    hefur þetta engin áhrif á notagildi digiKam á meðan skönnun stendur. 
    Ef söfnin þín eru óvenju stór eða ef þú notar fjartengdan gagnagrunn, 
    þá getur þetta valdið töfum í vinnslu, og er þá ráðlagt að gera þetta óvirkt 
    og áætla frekar handvirka skönnun á hentugum tíma í gegnum viðhaldsvalmyndina.

en: Fast scan (detects new, deleted and renamed items)
is: Hröð skönnun (finnur ný, eydd og endurnefnd atriði)

en: Set this option to significantly speed up the scan. New items, deleted and also
    renamed items are found. In order to find items that have been changed, this
    option must be deactivated.
is: Settu þennan valkost til að gera skönnunina mun hraðvirkari. Ný atriði,
    eydd atriði og einnig endurnefnd atriði munu finnast. Til að finna atriði
    sem hafa breyst, verður að gera þetta óvirkt.

en: Detect faces in newly added images
is: Finna andlit í nýlega viðbættum myndum

en: Remove obsolete core database objects (makes startup slower)
is: Fjarlægja úrelta gagnagrunnshluti (gerir ræsingu hægvirkari)

en: Set this option to force digiKam to clean up the core database from obsolete item entries.
    Entries are only deleted if the connected image/video/audio file was already removed, i.e.
    the database object wastes space.
    This option does not clean up other databases as the thumbnails or recognition db.
    For clean up routines for other databases, please use the maintenance.
is: Settu þennan valkost til að þvinga digiKam til að hreinsa úreltar færslur úr aðalgagnagrunninum.
    Færslum er aðeins eytt ef tengd mynd/myndskeið/hljóðskrá hefur þegar verið fjarlægð,
    þ.e.a.s. að gagnagrunnshluturinn tekur upp pláss.
    Þessi valkostur hreinsar ekki upp hina gagnagrunnana, fyrir smámyndir eða andlitaskönnun.
    Til að hreinsa hina gagnagrunnana ætti að nota viðhaldsverkfærin.

en: Expand current tree item with a single mouse click
is: Fletta út möppum með einum músarsmelli

en: Show only face tags for assigning names in people sidebar
is: Sýna einungis andlitamerki til að úthluta nöfnum á hliðarspjaldinu með fólki

en: Lower bound for minimum similarity:
is: Lægri mörk fyrir lágmarkslíkindi:

en: Select here the lower bound of the minimum similarity threshold for fuzzy and duplicates searches. The default value is 40. Selecting a lower value than 40 can make the search <b>really</b> slow.
is: Veldu hér lægri mörk lágmarkslíkinda fyrir loðna leit og við leit að tvítökum. Sjálfgefið gildi er 40. Sé valið lægra gildi en 40 getur leitin orðið <b>mjög</b> hægvirk.

en: Use native file dialogs from system
is: Nota innbyggða samskiptaglugga frá stýrikerfinu

en: Draw frames around grouped items
is: Teikna ramma í kringum hópuð atriði

en: Set this option to configure how sidebar tab titles are visible. Use "Only For Active Tab" option if you use a small screen resolution as with a laptop computer.
is: Veldu þetta til að stilla hvernig flipatitlar á hliðarslá eru birtir. Notaðu "Aðeins fyrir virkan flipa" ef þú ert með lága skjáupplausn eins og oft er með fartölvur.

en: Perform the following operations on all group members:
is: Framkvæma eftirfarandi aðgerðir á öll atriði hóps:

en: When images are grouped the following operations<br/>are performed only on the displayed item (No)<br/>or on all the hidden items in the group as well (Yes).<br/>If Ask is selected, there will be a prompt every<br/>time this operation is executed.
is: Þegar myndir eru hópaðar eru eftirfarandi aðgerðir<br/>eingöngu framkvæmdar á birta atriðinu (Nei)<br/>eða einnig á öllum földu atriðunum í hópnum(Já).<br/>Ef 'Spyrja' er valið, kemur upp kvaðningargluggi í hvert<br/>skipti sem aðgerðin er framkvæmd.

[ctx: @label: grouped image ops]
en: No
is: Nei

[ctx: @label: grouped image ops]
en: Yes
is: Já

[ctx: @label: grouped image ops]
en: Ask
is: Spyrja

[ctx: @title:tab]
en: Grouping
is: Hópun

en: Use high DPI scaling from the screen factor
is: Nota mikla kvörðun mynddíla úr skjáhlutföllum

en: Use pixmaps with high DPI resolution
is: Nota pixmaps með háupplausn

en: Force use of software OpenGL rendering
is: Þvinga notkun á hugbúnaðar-OpenGL til myndgerðar

en: Disable hardware acceleration OpenCL
is: Gera OpenCL-vélbúnaðarhröðun óvirka

en: Enable internal debug logging
is: Virkja innri villuskráningu

en: Download required binary data...
is: Sæki nauðsynleg tvíundakerfisgögn...

en: <b>Note: All changes to these settings only take effect after the restart. Some settings are hardware dependent and may have no effect.</b>
is: <b>Athugið: Allar breytingar á þessum stillingum verða aðeins virkar eftir endurræsinguna. Sumar stillingar eru háðar vélbúnaði og gætu haft engin áhrif.</b>

[ctx: @title: settings section]
en: Database
is: Gagnagrunnur

[ctx: @title]
en: Database Settings
    Customize database settings
is: Stillingar gagnagrunns
    Sérsníddu stillingar gagnagrunnsins

[ctx: @title: settings section]
en: Collections
is: Söfn

[ctx: @title]
en: Collections Settings
    Set root albums locations
is: Stillingar myndasafna
    Stilltu staðsetningu á grunnmöppum

[ctx: @title: settings section]
en: Views
is: Skoðun

[ctx: @title]
en: Application Views Settings
    Customize the look of the views
is: Stillingar albúmasýna
    Sérsníddu útlit sýnanna

[ctx: @title: settings section]
en: Tool-Tip
is: Vísbendingar verkfæra

[ctx: @title]
en: Items Tool-Tip Settings
    Customize information in item tool-tips
is: Stillingar verkfæravísbendinga í albúmum
    Sérsníddu upplýsingar í vísbendingum verkfæra

[ctx: @title: settings section]
en: Metadata
is: Lýsigögn

[ctx: @title]
en: Embedded Image Information Management
    Setup relations between images and metadata
is: Stjórnun ígræddra myndupplýsinga
    Setur upp vensl milli mynda og lýsigagna (metadata)

[ctx: @title: settings section]
en: Templates
is: Sniðskrár

[ctx: @title]
en: Metadata templates
    Manage your collection of metadata templates
is: Sniðmát lýsigagna
    Sýsla með forsniðin sniðmát fyrir lýsigagnaupplýsingar

[ctx: @title: settings section]
en: Image Editor
is: Myndvinnsluforrit

[ctx: @title]
en: Image Editor Settings
    Customize the image editor settings
is: Stillingar myndvinnsluforrits
    Sérsníddu hegðun myndvinnsluforritsins

[ctx: @title: settings section]
en: Color Management
is: Litastýring

[ctx: @title]
en: Settings for Color Management
    Customize the color management settings
is: Stillingar litastýringar
    Sérsníddu stillingar litastýringar

[ctx: @title: settings section]
en: Light Table
is: Ljósaborð

[ctx: @title]
en: Light Table Settings
    Customize tool used to compare items
is: Stillingar ljósaborðs
    Sérsníddu verkfærið sem notað er til að bera saman atriði

[ctx: @title: settings section]
en: Image Quality Sorter
is: Myndgæðaröðun

[ctx: @title]
en: Image Quality Sorter Settings
    Customize default settings to perform image triaging by quality
is: Stillingar myndgæðaröðunar
    Sérsníddu sjálfgefnar stillingar til röðunar á myndum eftir gæðum þeirra

[ctx: @title: settings section]
en: Cameras
is: Myndavélar

[ctx: @title]
en: Camera Settings
    Manage your camera devices
is: Myndavélastillingar
    Sýslaðu með myndavélarnar þínar

[ctx: @title: settings section]
en: Plugins
is: Viðbætur

[ctx: @title]
en: Plug-in Settings
    Set which plugins will be accessible from application
is: Stillingar viðbóta
    Stilltu hvaða viðbætur séu aðgengilegar úr aðalviðmótinu

[ctx: @title: settings section]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

[ctx: @title]
en: Miscellaneous Settings
    Customize behavior of the other parts of digiKam
is: Ýmsar stillingar
    Sérsníddu hegðun annarra hluta digiKam

[ctx: @info]
en: The process of updating the file hashes takes a few minutes.
    Please ensure that any important collections on removable media are connected.
    After the upgrade you cannot use your database with a digiKam version prior to 2.0.
    Do you want to begin the update?
is: Ferlið við að uppfæra tætigildi skráa tekur nokkrar mínútur.
    Gakktu úr skugga um að öll mikilvæg myndasöfn á útskiptanlegum miðlum séu tengd.
    Eftir uppfærsluna geturðu ekki notað gagnagrunninn með digiKam útgáfum eldri en útgáfu 2.0.
    Viltu hefja uppfærsluna?

[ctx: @title:group]
en: Updates
is: Uppfærslur

[ctx: @action:button]
en: Update File Hashes
is: Uppfæra tætigildi skráa

[ctx: @info:tooltip]
en: File hashes are used to identify identical files and to display thumbnails. A new, improved algorithm to create the hash is now used. The old algorithm, though, still works quite well, so it is recommended to carry out this upgrade, but not required.
    After the upgrade you cannot use your database with a digiKam version prior to 2.0.
is: Tætigildi skráa eru notuð til að aðgreina eins skrár og til að birta smámyndir. Nýtt og betra reiknirit er núna notað til að útbúa tætigildi. Gamla reikniritið virkar samt ágætlega, þannig að það er einungis mælt með að framkvæma þessa uppfærslu, en er ekki krafa.
    Eftir uppfærsluna muntu ekki geta notað gagnagrunninn með útgáfum digiKam eldri en 2.0.

[ctx: @info:tooltip]
en: Get information about <interface>Update File Hashes</interface>
is: Fá nánari upplýsingar um <interface>Uppfæra tætigildi skráa</interface>

en: API Key:
is: API-lykill:

[ctx: @info]
en: To work friendly, Google Maps requires an API key that end users must buy online to gain credentials. Without this key, Google Maps is still usable but with an overlay frame annotated "For Development Only". For more information, see this <a href='https://mapsplatform.google.com/pricing/'>Google page</a> about usages, practices, and prices.
is: Til að allt gangi upp, krefst Google Maps lykils að API-kerfisviðmótinu sem endanotendur verða að nota til auðkenningar og kaupa á netinu. Án þessa lykils verður Google Maps etir sem áður nothæft, en þá með yfirlagsborða sem á stendur "For Development Only". Til að sjá nánari upplýsingar um þetta, ættirðu að skoða <a href='https://mapsplatform.google.com/pricing/'>Google-síðuna</a> um notkunarsvið, aðferðir og verð.

en: Enable Color Management
is: Virkja litastýringu

en: <ul><li>Checked: Color Management is enabled</li><li>Unchecked: Color Management is disabled</li></ul>
is: <ul><li>Merkt: Litastýring er virk</li><li>Ómerkt: Litastýring er óvirk</li></ul>

en: Visit Little CMS project website
is: Heimsækja vef LittleCMS verkefnisins

en: Working Color Space
is: Litrýmd vinnurýmis

en: <p>This is the color space all the images will be converted to when opened (if you choose to convert) and the profile that will be embedded when saving. Good and safe choices are <b>Adobe RGB (1998)</b> and <b>sRGB IEC61966-2.1</b></p>
is: <p>Þetta er litrýmið sem öllum myndunum verður umbreytt í þegar þær eru opnaðar (ef þú kýst að umbreyta) og þetta er litasniðið sem verður ígrætt í þær þegar þú vistar. Góðir og öruggir möguleikar eru <b>Adobe RGB (1998)</b> og <b>sRGB IEC61966-2.1</b></p>

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected workspace profile.</p>
is: <p>Þú getur notað þennan hnapp til að fá ítarlegri upplýsingar um viðkomandi litasnið vinnurýmis.</p>

en: When the profile of an image does not match the working color space
is: Þegar litasnið myndar samsvarar ekki litrýmd vinnurýmis

en: Ask when opening the image
is: Spyrja þegar mynd er opnuð

en: <p>If an image has an embedded color profile not matching the working space profile, digiKam will ask if you want to convert to the working space, keep the embedded profile or discard the embedded profile and assign a different one.</p>
is: <p>Ef litasnið myndar samsvarar ekki litrýmd vinnurýmis, mun digiKam spyrja hvort þú viljir umbreyta því í litasnið vinnurýmisins, halda ígrædda litasniðinu eða að fjarlægja ígrædda litasniðið og úthluta nýju.</p>

en: Convert the image to the working color space
is: Umbreyta myndinni í litrýmd vinnurýmis

en: <p>If an image has an embedded color profile not matching the working space profile, digiKam will convert the image's color information to the working color space. This changes the pixel data, but not the appearance of the image.</p>
is: <p>Ef litasnið myndar samsvarar ekki litrýmd vinnurýmis, mun digiKam umbreyta því í litasnið vinnurýmisins, Þetta breytir upplýsingum mynddílanna (pixels) en hefur ekki áhrif á ásýnd myndarinnar.</p>

en: When an image has no color profile information
is: Þegar mynd inniheldur engar litasniðsupplýsingar

en: <p>If an image has no embedded color profile, digiKam will ask which color space shall be used to interpret the image and to which color space it shall be transformed for editing.</p>
is: <p>Ef mynd er ekki með neitt ígrætt litasnið, mun digiKam spyrja hvaða litrýmd eigi að nota til að túlka hana og í hvaða litrýmd eigi að umbreyta henni fyrir áframhaldandi meðhöndlun.</p>

en: Assume it is using the sRGB color space (Internet standard)
is: Gera ráð fyrir að notað sé sRGB litasniðið (staðall á internetinu)

note: i18n("<p></p>"));
en: and convert it to the working color space
is: og umbreyta henni í litrýmd vinnurýmisins

en: Assume it is using the working color space
is: Gera ráð fyrir að hún noti litrýmd vinnurýmisins

note: i18n("<p></p>"));
en: Convert it from default input color space to working space
is: Umbreyta henni úr sjálfgefnu inntakslitrýmd í litrýmd vinnurýmisins

en: When loading a RAW file with uncalibrated colors
is: Þegar RAW skrá er hlaðið inn með ókvörðuðum litum

en: Ask for the input profile
is: Spyrja um inntakslitasnið

note: i18n("<p></p>"));
en: Automatic color correction
is: Sjálfvirk litleiðrétting

note: i18n("<p></p>"));
en: Convert it from the default input profile
is: Umbreyta frá sjálfgefnu inntakslitasniði

en: Color Managed View
is: Litastýrð sýn

en: Monitor profile:
is: Skjálitasnið:

en: <p>Select the color profile for your monitor here.</p>
is: <p>Veldu litasniðið fyrir skjáinn þinn hér.</p>

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected monitor profile.</p>
is: <p>Þú getur notað þennan hnapp til að fá ítarlegri upplýsingar um viðkomandi skjálitasnið.</p>

en: Use color managed view in editor
is: Sýna litastýrðar myndir í myndvinnsluforritinu

en: <p>Turn on this option if you want to use your <b>Monitor Color Profile</b> to show your pictures in the Image Editor window with a color correction adapted to your monitor. You can at any time toggle this option from the Editor window. <i>Warning</i>: This can slow down rendering of the image, depending on the speed of your computer.</p>
is: <p>Veldu þennan möguleika ef þú vilt nota <b>skjálitasnið</b> við sýningu mynda í myndvinnsluglugganum, þá með litleiðréttingu aðlagaðri að skjánum þínum. <i>Aðvörun</i>: með þessari aðgerð getur það tekið drjúgan tíma að myndgera myndirnar fyrir skjáinn, sérstaklega á hægvirkum tölvum.</p>

en: Use color managed view for previews and thumbnails
is: Sýna litastýrðar smámyndir og forskoðanir

en: Camera and Scanner
is: Myndavél og skanni

en: Default input color profile:
is: Sjálfgefið inntakslitasnið:

en: <p>This is the default color profile for your input device (that is your camera - or your scanner). A camera input profile is recommended for correct conversion of RAW images in 16bit. Some of the options about loading behavior above refer to this profile.</p>
is: <p>Þetta er sjálfgefið litasnið fyrir inntakstæki (það er myndavélin þín - eða skanninn). Mælt er með inntakslitasniði fyrir myndavél svo að umbreyting RAW-mynda í 16-bitum fari rétt fram. Nokkrar aðrar aðgerðir sem snerta innhleðslu mynda vísa til þessa litasniðs.</p>

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected input profile.</p>
is: <p>Þú getur notað þennan hnapp til að fá ítarlegri upplýsingar um viðkomandi inntakslitasnið.</p>

en: Printing and Proofing
is: Prentun og próförk

en: Output device profile:
is: Litasnið fyrir úttakstæki:

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected proofing profile.</p>
is: <p>Þú getur notað þennan hnapp til að fá ítarlegri upplýsingar um viðkomandi litasnið fyrir sýndarprófun.</p>

en: Color Profiles Repository
is: Safnmappa fyrir litasnið

en: digiKam looks for ICC profiles in a number of <a href='default'>default locations</a>. You can specify an additional folder:
is: digiKam leitar að ICC litasniðum á nokkrum <a href='default'>sjálfgefnum stöðum</a>. Þú getur tilgreint aukamöppu:

en: <p>digiKam searches ICC profiles in default system folders and ships itself a few selected profiles. Store all your additional color profiles in the directory set here.</p>
is: <p>digiKam leitar að ICC litasniðum í sjálfgefnum kerfismöppum og kemur sjálft með nokkrum völdum litasniðum. Geymdu öll auka litasnið í möppunni sem tilgreind er hér.</p>

en: Use black point compensation
is: Nota svartgildismótvægi (BPC)

en: <p><b>Black Point Compensation</b> is a way to make adjustments between the maximum black levels of digital files and the black capabilities of various digital devices.</p>
is: <p><b>Svartgildismótvægi</b> (Black Point Compensation) er aðferð til að stilla af hámarksgildi svertu í stafrænum myndum á móti hinum ýmsu stafrænu tækjum.</p>

en: Rendering Intents:
is: Myndgerðarmarkmið:

[ctx: @title: icc panel tab]
en: Behavior
is: Hegðun

[ctx: @title: icc panel tab]
en: Profiles
is: Litasnið

[ctx: @title: icc panel tab]
en: Advanced
is: Nánar

en: Monitor Profile From System Settings
is: Skjálitasnið samkvæmt kerfisstillingum

en: No ICC profiles files found.
is: Engar ICC litasniðsskrár fundust.

en: No Display Profile Available
is: Ekkert skjálitasnið tiltækt

en: No Output Profile Available
is: Ekkert úttakslitasnið tiltækt

[ctx: none of the paths]
en: none
is: ekkert

en: On Windows, the default search paths include <ul><li>%1/Windows/System32/spool/drivers/color/</li><li>%1/Windows/Spool/Drivers/Color/</li><li>%2/Windows/Color/</li></ul>On your system, currently these paths exist and are scanned:<ul><li>%3</li></ul>
is: Á Windows eru sjálfgefnar leitarslóðir <ul><li>%1/Windows/System32/spool/drivers/color/</li><li>%1/Windows/Spool/Drivers/Color/</li><li>%2/Windows/Color/</li></ul> Á kerfinu þínu hafa eftirfarandi slóðir fundist og verið kannaðar:<ul><li>%3</li></ul>

en: On macOS, the default search paths include <ul><li>/System/Library/ColorSync/Profiles</li><li>/Library/ColorSync/Profiles</li><li>~/Library/ColorSync/Profiles</li><li>/opt/local/share/color/icc</li><li>%1/Contents/Resources/digikam/profiles/</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul>On your system, currently these paths exist and are scanned:<ul><li>%2</li></ul>
is: Á macOS eru sjálfgefnar leitarslóðir <ul><li>/System/Library/ColorSync/Profiles</li><li>/Library/ColorSync/Profiles</li><li>~/Library/ColorSync/Profiles</li><li>/opt/local/share/color/icc</li><li>%1/Contents/Resources/digikam/profiles/</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul>Á kerfinu þínu hafa eftirfarandi slóðir fundist og verið kannaðar:<ul><li>%2</li></ul>

en: On Linux, the default search paths include <ul><li>/usr/share/color/icc</li><li>/usr/local/share/color/icc</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul>On your system, currently these paths exist and are scanned:<ul><li>%1</li></ul>
is: Á Linux eru sjálfgefnar leitarslóðir <ul><li>/usr/share/color/icc</li><li>/usr/local/share/color/icc</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul>Á kerfinu þínu hafa eftirfarandi slóðir fundist og verið kannaðar:<ul><li>%1</li></ul>

[ctx: @label]
en: These settings determines the quality of an image and convert it into a score, stored in database as Pick Label property. This information can be evaluated by two ways: using four basic factors sabotaging the images (blur, noise, exposure, and compression), or using a deep learning neural network engine. The first one helps to determine whether images are distorted by the basic factors, however it demands some drawbacks as fine-tuning from the user’s side and it cannot work along the aesthetic image processing. The second one uses an IA approach based on %1 model to predict the score. As deep learning is an end-to-end solution, it doesn’t require hyper-parameter settings, and make this feature easier to use.
is: Þessar stillingar ákvarða gæði mynda og gefa út frá þeim stigaskor, sem geymd eru í gagnagrunni sem sérmerkingar. Þessar upplýsingar má meta á tvo vegi: með því að nota fjögur grunnatriði sem skemma myndir (móska, truflanir, lýsing og þjöppun), eða með því að nota vélnáms-tauganet (deep learning neural network engine). Fyrri kosturinn hjálpar við að ákvarða hvort myndir séu bjagaðar út frá áðurnefndum grunnþáttum, en hefur ókosti í för með sér: þetta krefst þess að notandinn fínstilli aðferðina og þetta getur ekki nýst samhliða greiningu á fagurfræðilegu gildi mynda. Seinni kosturinn notar gervigreindartækni byggða á %1 líkani við að spá fyrir um stigaskor. Þar sem vélnáms-aðferðin er enda-í-enda lausn, krefst hún ekki nákvæmra fínstillinga og er því auðveldari í notkun.

[ctx: @label]
en: aesthetic image quality
is: fagurfræðileg gæði myndar

en: Synchronize panels automatically
is: Samræma skjáina sjálfvirkt

en: Set this option to automatically synchronize zooming and panning between left and right panels if the images have the same size.
is: Veldu þennan möguleika til að samræma sjálfvirkt aðdrátt og hliðrun á milli hægri og vinsti skjánna ef myndirnar eru í sömu stærð.

en: Selecting a thumbbar item loads the image to the right panel
is: Að velja hlut á smámyndastiku hleður myndinni í hægri skjáinn

en: Set this option to automatically load an image into the right panel when the corresponding item is selected on the thumbbar.
is: Veldu þetta til að hlaða mynd sjálfvirkt inn í hægri skjáinn þegar samsvarandi hlutur er valinn á smámyndastiku.

en: Clear the light table on close
is: Hreinsa ljósaborð við lokun

en: Set this option to remove all images from the light table when you close it, or unset it to preserve the images currently on the light table.
is: Ef þetta er valið verða allar myndir fjarlægðar af ljósaborðinu þegar þú lokar því, ef þetta er óvirkt haldast myndirnar sem eru á ljósaborðinu.

[ctx: @title:tab plugins type]
en: Generic
is: Almennt

[ctx: @title:tab plugins type]
en: Image Editor
is: Myndvinnsluforrit

[ctx: @title:tab plugins type]
en: Batch Queue Manager
is: Magnvinnslustjóri

[ctx: @title:tab plugins type]
en: Image Loaders
is: Myndhleðsluforrit

en: Template Title:
is: Titill forsniðs:

en: Enter the metadata template title here.
is: Settu hér titil á lýsigagnasniðmát.

en: <p>Enter the metadata template title here. This title will be used to identify a template in your collection.</p>
is: <p>Settu hér titil á lýsigagnasniðmát. Þessi titill verður notaður til að auðkenna Settu hér titil á sniðmátið í safninu þínu.</p>

en: <b>Note: These information are used to set <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Extensible_Metadata_Platform'>XMP</a></b> and <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/IPTC'>IPTC</a></b> tag contents. There is no limitation with XMP, but note that IPTC text tag sizes are limited. Use contextual help for details.</b>
is: <b>Athugaðu: Þessar upplýsingar eru notaðar til að skrá innihald <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/Extensible_Metadata_Platform'>XMP</a></b> og <b><a href='https://en.wikipedia.org/wiki/IPTC'>IPTC</a></b> merkja. Engar takmarkanir eru varðandi XMP, en athugaðu að lengd IPTC textamerkja er takmörkuð. Notaðu samhengishjálpina til að fræðast nánar.</b>

en: &Replace...
is: &Skipta út...

en: Cannot register new metadata template without title.
is: Get ekki skráð nýtt sniðmát lýsigagna án þess að hafa titil.

en: A metadata template named '%1' already exists.
is: Lýsigagnasniðmát með heitinu '%1' er þegar til.

en: Tool-Tips Font:
is: Letur fyrir vísbendingar verkfæra:

en: Select here the font used to display text in tool-tips.
is: Veldu hér letur til birtingar á texta í vísbendingum.

en: Show icon-view and thumb-bar items' tool-tips
is: Sýna táknmyndir og vísbendingar við smáhlutastiku

en: Set this option to display image information when the mouse hovers over an icon-view or thumb-bar item.
is: Veldu þetta til að sýna upplýsingar um myndir þegar bendillinn stöðvast yfir táknmyndasýn eða hlutum ásmáhlutastiku.

en: File/Item Information
is: Skráa/Myndupplýsingar

en: File name
is: Skráarheiti

en: File date
is: Dagsetning skráar

en: File size
is: Skráarstærð

en: Image type
is: Tegund myndar

en: Image dimensions
is: Málsetning myndar

en: Image aspect ratio
is: Stærðarhlutföll mynda

en: Set this option to display the image aspect ratio.
is: Veldu þetta til að sýna stærðarhlutföll myndskrár.

en: Camera make and model
is: Tegund og gerð myndavélar

en: Camera date
is: Dagsetning myndavélar

en: Camera aperture and focal length
is: Ljósop og brennivídd myndavélar

en: Camera exposure and sensitivity
is: Lýsingartími og ljósnæmni myndavélar

en: Camera mode and program
is: Forrits- og hamstillingar myndavélar

en: Camera flash settings
is: Leifturljósastillingar myndavélar

en: Camera white balance settings
is: Hvítvægisstillingar myndavélar

en: digiKam Information
is: digiKam upplýsingar

en: Album name
is: Heiti albúms

en: Set this option to display the album name.
is: Veldu þetta til að sýna nafn á albúmum.

en: Image title
is: Titill myndar

en: Set this option to display the image title.
is: Veldu þetta til að birta titil myndar.

en: Image caption
is: Skýring myndar

en: Set this option to display the image captions.
is: Veldu þetta til að sýna athugasemdir við myndir.

en: Image tags
is: Merki mynda

en: Set this option to display the image tags.
is: Veldu þetta til að sýna merkingar mynda.

en: Image labels
is: Merkingar mynda

en: Set this option to display the image pick, color, rating labels.
is: Veldu þetta til að sýna sérmerkingar, litmerki og einkunn mynda.

en: Audio/Video Information
is: Upplýsingar um hljóð/myndskeið

en: Video Aspect Ratio
is: Stærðarhlutföll myndskeiða

en: Set this option to display the Aspect Ratio of the Video.
is: Veldu þetta til að birta stærðarhlutföll myndskeiðs.

en: Set this option to display the Audio Bit Rate of the Video.
is: Veldu þetta til að birta hljóðbitahraða myndskeiðs.

en: Set this option to display the Audio Channel Type of the Video.
is: Veldu þetta til að birta tegund hljóðrásar myndskeiðs.

en: Set this option to display the Audio Codec of the Video.
is: Veldu þetta til að birta tegund hljóðkóðunarlykils (codec)

en: Video Duration
is: Tímalengd myndskeiða

en: Set this option to display the Duration of the Video.
is: Veldu þetta til að birta tímalengd myndskeiðs.

en: Video Frame Rate
is: Rammatíðni myndskeiða

en: Set this option to display the Codec of the Video.
is: Veldu þetta til að birta tegund myndmerkiskóðunar (codec)

en: Show album items' tool-tips
is: Sýna ábendingar við hluti í albúmum

en: Album Information
is: Upplýsingar um albúm

en: Set this option to display album information when the mouse hovers over a folder-view item.
is: Veldu þetta til að sýna upplýsingar um albúm þegar bendillinn stöðvast yfir hlutum í möppusýn.

en: Album date
is: Dagsetning albúms

en: Set this option to display the album date.
is: Veldu þetta til að sýna dagsetningu á albúmum.

en: Album collection
is: Albúmasafn

en: Set this option to display the album collection.
is: Veldu þetta til að sýna í hvaða safni albúmin eru.

en: Album category
is: Flokkur albúms

en: Set this option to display the album category.
is: Veldu þetta til að sýna flokk albúma.

en: Album caption
is: Skýringartexti albúms

en: Set this option to display the album caption.
is: Veldu þetta til að sýna skýringartexta við albúm.

en: Album preview
is: Forskoðun albúms

en: Set this option to display the album preview.
is: Veldu þetta til að birta forskoðun á albúmi.

en: Show import items' tool-tips
is: Sýna ábendingar við atriði í innflutningi

en: Import Information
is: Flytja inn upplýsingar

en: Item name
is: Heiti atriðis

en: Set this option to display the item name.
is: Veldu þetta til að sýna nafn á atriðum.

en: Item date
is: Dagsetning atriðis

en: Set this option to display the item date.
is: Veldu þetta til að sýna dagsetningu á atriðum.

en: Item size
is: Stærð atriðis

en: Set this option to display the item size.
is: Veldu þetta til að sýna stærð atriða.

en: Item type
is: Tegund atriðis

en: Set this option to display the item type.
is: Veldu þetta til að sýna tegund atriða.

en: Item dimensions
is: Málsetning atriðis

en: Set this option to display the item dimensions.
is: Veldu þetta til að sýna málsetningu atriða.

en: Note: these settings require "Use File Metadata" option from Camera Setup Behavior page.
is: Athugið: Þessar stillingar krefjast þess að merkt sé við "Nota lýsigögn skráa" af síðunni um myndavélauppsetningu.

en: Icon Items
is: Táknmyndahlutir

en: Album Items
is: Albúmahlutir

en: Import Items
is: Flytja inn hluti
