digikam - en to th translation catalogue (1900 entries)

en: &Move Here
th: ย้าย&มาไว้ที่นี่

en: &Copy Here
th: &คัดลอกไว้ที่นี่

en: C&ancel
th: &ยกเลิก

en: Set as Album Thumbnail
th: ตั้งเป็นภาพตัวอย่างของอัลบั้ม

en: Download From Camera
th: ดาวน์โหลดจากกล้อง

en: Download && Delete From Camera
th: ดาวน์โหลดและลบออกจากกล้อง

en: &Cancel
th: &ยกเลิก

en: Assign Tags to &Selected Items
th: กำหนดป้ายกำกับไปยังรายการที่เ&ลือกไว้

en: Assign Tags to &This Item
th: กำหนดป้ายกำกับไปยัง&รายการนี้

en: Assign Tags to &All Items
th: กำหนดป้ายกำกับไปยังรายการทั้งหมด

en: Set as Tag Thumbnail
th: ตั้งเป็นภาพตัวอย่างของป้ายกำกับ

en: Show images without a tag.
th: แสดงภาพต่าง ๆ โดยไม่มีป้ายข้อมูลกำกับ

en: Defines in which way the selected tags are combined to filter the images. This also includes the '%1' check box.
th: นิยามว่าจะให้ป้ายกำกับต่าง ๆ ที่เลือกไว้ถูกรวมกันไปยังตัวกรองภาพต่าง ๆ ในแบบใด ซึ่งรวมถึงกล่องกา '%1' ด้วย

en: OR
th: หรือ

en: AND
th: และ

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate Left
th: หมุนภาพไปทางซ้าย

[ctx: @info:tooltip]
en: Rotate Right
th: หมุนภาพไปทางขวา

[ctx: @info:tooltip]
en: Deselect Item
th: ยกเลิกการเลือกรายการ

[ctx: @info:tooltip]
en: Select Item
th: เลือกรายการ

[ctx: @action:inmenu Pluralized]
en: Move to Trash | Move %1 Files to Trash
th[0]: ทิ้ง %1 แฟ้มลงถังขยะ

en: 1 Item | %1 Items
th[0]: %1 รายการ

[ctx: %1: day of month with two digits, %2: short month name, %3: year]
en: Album Date: %2 %3 %4 - 1 Item | Album Date: %2 %3 %4 - %1 Items
th[0]: วันที่ของอัลบั้ม: %1 %2 %3 - %4 รายการ

[ctx: %2: a tag title; %3: number of subtags]
en: %2 including 1 subtag | %2 including %1 subtags
th[0]: %2 รวมถึงป้ายกำกับย่อย %1 ป้าย

[ctx: %2: the previous string (e.g. 'Foo including 7 subtags'); %1: number of items in tag]
en: %2 - 1 Item | %2 - %1 Items
th[0]: %2 - %1 รายการ

en: %2 - 1 Item | %2 - %1 Items
th[0]: %2 - %1 รายการ

en: Keyword Search - 1 Item | Keyword Search - %1 Items
th[0]: การค้นหาคำสำคัญ - %1 รายการ

en: Advanced Search - 1 Item | Advanced Search - %1 Items
th[0]: การค้นหาอย่างละเอียด - %1 รายการ

en: <p>Please select the destination album from the digiKam library to move the selected images into.</p>
th: <p>โปรดเลือกอัลบั้มปลายทางจากคลังภาพของ 'ดิจิแคม' เพื่อย้ายภาพต่าง ๆ ที่เลือกไปเก็บไว้</p>

en: Album "%1"
th: อัลบั้ม "%1"

en: File Properties
th: คุณสมบัติของแฟ้ม

[ctx: filename]
en: Name:
th: ชื่อ:

en: Date:
th: วันที่:

en: Size:
th: ขนาด:

en: Type:
th: ชนิด:

[ctx: unknown / invalid image dimension]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: width x height (megapixels Mpx)]
en: %1x%2 (%3Mpx)
th: %1 x %2 (%3 ล้านพิกเซล)

en: Dimensions:
th: ขนาดภาพ:

en: Photograph Properties
th: คุณสมบัติของภาพถ่าย

en: Make/Model:
th: สร้างโดย/รุ่น:

[ctx: camera lens]
en: Lens:
th: เลนส์:

[ctx: creation date of the image]
en: Created:
th: สร้างเมื่อ:

en: Aperture/Focal:
th: ค่ารูรับแสง/ความยาวโฟกัส:

en: %1 ISO
th: ISO %1

en: Exposure/Sensitivity:
th: ความไวชัตเตอร์/ความไวแสง:

en: Mode/Program:
th: โหมด/โปรแกรม:

[ctx: camera flash settings]
en: Flash:
th: แฟลช:

en: White Balance:
th: สมดุลสีขาว:

en: digiKam Properties
th: คุณสมบัติของ digiKam

en: Album:
th: อัลบั้ม:

[ctx: caption of the file]
en: Caption:
th: คำบรรยายภาพ:

en: Tags:
th: ป้ายกำกับ:

en: Album Properties
th: คุณสมบัติของอัลบั้ม

en: Items:
th: จำนวนรายการ:

en: Collection:
th: คลังภาพ:

en: Category:
th: หมวดหมู่:

en: Initializing...
th: กำลังเริ่มการทำงาน...

en: <p>The ICC profiles folder seems to be invalid.</p><p>If you want to try setting it again, choose "Yes" here, otherwise choose "No", and the "Color Management" feature will be disabled until you solve this issue.</p>
th: <p>โฟลเดอร์ของโพรไฟล์สี ICC ดูเหมือนจะใช้งานไม่ได้</p> <p>หากคุณต้องการจะตั้งค่ามันเดี๋ยวนี้ ให้เลือกที่ปุ่ม "ใช่" หากไม่ต้องการ ให้เลือกที่ปุ่ม "ไม่ใช่" ในกรณีนี้ คุณสมบัติ "การจัดการระบบสี" จะถูกปิดการทำงาน จนกว่าคุณจะแก้ปัญหานี้ให้เรียบร้อยเสียก่อน</p>

en:  (%1 of %2)
th:  (ภาพที่ %1 จาก %2 ภาพ)

en: Cameras
th: กล้องต่าง ๆ

en: USB Storage Devices
th: อุปกรณ์จัดเก็บข้อมูลแบบ USB

en: Card Readers
th: เครื่องอ่านการ์ดข้อมูล

en: Add Images...
th: เพิ่มภาพต่าง ๆ ...

en: Adds new items to an Album.
th: เพิ่มรายการใหม่ ๆ ไปยังอัลบั้ม

en: Add Folders...
th: เพิ่มโฟลเดอร์...

en: Adds new folders to Album library.
th: เพิ่มโฟลเดอร์ใหม่ ๆ ไปยังคลังอัลบั้ม

en: Images found in %1
th: พบภาพใน %1

en: <p>Please select the destination album from the digiKam library to import folders into.</p>
th: <p>โปรดเลือกอัลบั้มปลายทางจากคลังภาพของ digiKam เพื่อนำเข้าโฟลเดอร์</p>

en: CompactFlash Card Reader
th: ตัวอ่านการ์ดแบบคอมแพคแฟลช (CF)

en: Memory Stick Reader
th: ตัวอ่านการ์ดแบบเมโมรีสติ๊ก (MS)

en: SmartMedia Card Reader
th: ตัวอ่านการ์ดแบบสมาร์ทมีเดีย (SM)

en: SD / MMC Card Reader
th: ตัวอ่านการ์ดแบบ SD / MMC

en: xD Card Reader
th: ตัวอ่านการ์ดแบบ xD

en: Cannot access the storage device.
th: ไม่สามารถเข้าใช้งานอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูลได้

en: Images on %1
th: พบภาพใน %1

en: The specified device ("%1") is not valid.
th: อุปกรณ์ที่ระบุ ("%1") ไม่ถูกต้อง

en: The specified camera ("%1") is not supported.
th: ยังไม่รองรับกล้องที่ระบุ ("%1")

note: i18n: ectx: Menu (Album)
en: &Album
th: &อัลบั้ม

note: i18n: ectx: Menu (Tag)
en: T&ag
th: ป้า&ยกำกับ

note: i18n: ectx: Menu (Edit)
en: &Edit
th: แ&ก้ไข

note: i18n: ectx: Menu (View)
en: &View
th: &มุมมอง

note: i18n: ectx: Menu (Tools)
en: &Tools
th: เ&ครื่องมือ

note: i18n: ectx: Menu (Import)
en: I&mport
th: &นำเข้า

note: i18n: ectx: Menu (Export)
en: &Export
th: &ส่งออก

note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
th: &ตั้งค่า

note: i18n: ectx: Menu (help)
en: &Help
th: &ช่วยเหลือ

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: digiKam
th: ดิจิแคม

en: Automatically detect and open a connected gphoto2 camera
th: ตรวจจับอุปกรณ์กล้องที่เชื่อมต่อผ่าน gphoto2 และเปิดอัตโนมัติ

[ctx: go to previous image]
en: Back
th: ย้อนกลับ

[ctx: go to next image]
en: Forward
th: ถัดไป

en: Albums
th: อัลบั้ม

en: Tags
th: ป้ายกำกับ

en: Time Unit:
th: หน่วยเวลา:

en: Day
th: วัน

en: Week
th: สัปดาห์

en: Month
th: เดือน

en: Year
th: ปี

en: <p>Select the histogram time unit.</p><p>You can change the graph decade to zoom in or zoom out over time.</p>
th: <p>เลือกหน่วยเวลาของกราฟแสดงความถี่</p><p>คุณสามารถเปลี่ยนการรวมกลุ่มเวลาของกราฟได้ เพื่อใช้ดูย่อหรือดูขยาย</p>

en: <p>Select the histogram scale.</p><p>If the date's maximal counts are small, you can use the linear scale.</p><p>Logarithmic scale can be used when the maximal counts are big; if it is used, all values (small and large) will be visible on the graph.</p>
th: <p>เลือกปรับขนาดของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่</p><p>หากจำนวนวันสูงสุดมีค่าน้อยเกินไป  คุณอาจจะเปลี่ยนไปใช้การปรับขนาดแบบเชิงเส้นแทนได้</p><p>และหากค่าจำนวนวันสูงสุดมีค่ามากพอ ก็อาจจะเปลี่ยนมาใช้การปรับขนาดแบบลอการิทึมแทนได้ และหากถูกใช้งาน จะสามารถมองเห็นค่าทั้งหมด (ทั้งค่าน้อยและค่ามาก) ได้บนกราฟ</p>

en: Clear current selection
th: ล้างการเลือกปัจจุบัน

en: If you press this button, the current date selection on the time-line will be cleared.
th: หากกดปุ่มนี้ การเลือกวันที่บนเส้นเวลาในปัจจุบันจะถูกล้างค่าออกไป

en: Save current selection to a new virtual Album
th: บันทึกการเลือกปัจจุบันไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่

en: If you press this button, the dates selected on the time-line will be saved to a new search virtual Album using the name set on the left.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ การเลือกช่วงวันที่ในปัจจุบันจากเส้นเวลา จะถูกบันทึกเป็นอัลบั้มเสมือนโดยใช้ชื่อที่ตั้งไว้ทางด้านซ้ายนี้

en: Timeline
th: เส้นเวลา

en: 1 item | %1 items
th[0]: %1 รายการ

en: Fuzzy Sketch Search
th: ค้นหาแบบฉลาดโดยการร่างภาพ

en: Fuzzy Image Search
th: ค้นหาแบบฉลาดโดยใช้รูปภาพ

en: Map Search
th: การค้นหาผ่านแผนที่

en: Last Search
th: การค้นหาล่าสุด

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Selection
th: ส่วนที่เลือก

en: Delete
th: ลบ

en: ...and much more.
th: ... และอื่น ๆ อีกมากมาย

en: Welcome to digiKam %1
th: ยินดีต้อนรับสู่ 'ดิจิแคม' (digiKam %1)

en: Location:
th: สถานที่:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, m_tableWidget)
en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Path
th: พาธ

en: Size
th: ขนาด

en: Width
th: ความกว้าง:

en: Height
th: ความสูง:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QTreeWidget, m_currentRelations)
en: Type
th: ชนิด

en: Thumbnail
th: ภาพตัวอย่าง

en: Auto Levels
th: ปรับระดับโดยอัตโนมัติ

en: Stretch Contrast
th: ยืดขยายความเปรียบต่าง

en: Auto Exposure
th: ปรับค่าแสงอัตโนมัติ

en: Filter:
th: ฟิลเตอร์:

en: Color Balance
th: ปรับสมดุลสี

en: Convert to 8 bits
th: เปลี่ยนแปลงเป็น 8 บิทสี

en: Image
th: รูปภาพ

en: Enter your watermark string here.
th: ป้อนข้อความลายน้ำของคุณที่นี่

en: 180 degrees
th: 180 องศา

en: Smoothness:
th: ระดับความนุ่มนวล:

en: Lens Auto-Correction
th: แก้ความบิดเบือนจากเลนส์โดยอัตโนมัติ

en: Visit CImg library website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของไลบรารี CImg

en: Reduce Uniform Noise
th: ลดจุดรบกวนภาพที่มีรูปแบบ

en: Reduce JPEG Artifacts
th: ลดความหยักของภาพประเภท JPEG

en: Reduce Texturing
th: ลดพื้นผิว

en: <p>Select the filter preset to use for photograph restoration here:</p><p><b>None</b>: Most common values. Puts settings to default.<br/><b>Reduce Uniform Noise</b>: reduce small image artifacts such as sensor noise.<br/><b>Reduce JPEG Artifacts</b>: reduce large image artifacts, such as a JPEG compression mosaic.<br/><b>Reduce Texturing</b>: reduce image artifacts, such as paper texture, or Moire patterns on scanned images.</p>
th: <p>เลือกค่าสำเร็จรูปที่ตั้งไว้ใช้ในการซ่อมแซมภาพถ่ายได้ที่นี่:</p> <p><b>ไม่ใช้</b>: ค่าปกติที่ใช้เป็นค่าปริยาย<br/> <b>ลดจุดรบกวนภาพที่มีรูปแบบ</b>: ปรับลดจุดรบกวนขนาดเล็กที่ปรากฎบนภาพ เช่น จุดรบกวนที่เกิดจากเซ็นเซอร์ของกล้อง<br/><b>ลดรอยหยักภาพ JPEG</b>: ปรับลดรอยหยักขนาดใหญ่ เช่นตารางสีเหลี่ยมต่าง ๆ ที่ได้จากการบีบข้อมูลของภาพ JPEG<br/><b>ลดพื้นผิว</b>: ปรับลดกลุ่มรูปแบบจุดรบกวนที่มีพื้นผิวคล้ายกระดาษ หรือพื้นผิวผ้า ซึ่งอาจจะเกิดจากการสแกนภาพถ่าย</p>

en: Position:
th: ตำแหน่ง:

en: Set here the top left selection corner position for cropping.
th: ตั้งค่ามุมบนซ้ายของการเลือกสำหรับครอบตัดภาพได้ที่นี่

en: Set here the width selection for cropping.
th: ตั้งค่าความกว้างของการเลือกสำหรับครอบตัดภาพได้ที่นี่

en: Set here the height selection for cropping.
th: ตั้งค่าความสูงของการเลือกสำหรับครอบตัดภาพได้ที่นี่

en: Preset Length:
th: ค่าสำเร็จของความยาว:

en: Tiny (1 pixel) | Tiny (%1 pixels)
th[0]: กะทัดรัด (%1 พิกเซล)

en: Small (1 pixel) | Small (%1 pixels)
th[0]: เล็ก (%1 พิกเซล)

en: Medium (1 pixel) | Medium (%1 pixels)
th[0]: ปานกลาง (%1 พิกเซล)

en: Big (1 pixel) | Big (%1 pixels)
th[0]: ใหญ่ (%1 พิกเซล)

en: Large (1 pixel) | Large (%1 pixels)
th[0]: ใหญ่มาก (%1 พิกเซล)

en: Huge (1 pixel) | Huge (%1 pixels)
th[0]: มหึมา (%1 พิกเซล)

en: Use Custom Length
th: ใช้ความยาวที่กำหนดเอง

en: JPEG quality:
th: คุณภาพภาพ JPEG:

en: <p>The JPEG quality:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>100</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: JPEG always uses lossy compression.</b></p>
th: <p>ค่าคุณภาพของแฟ้มภาพประเภท JPEG:</p><p><b>1</b>: คุณภาพต่ำ (มีการบีบข้อมูลสูงและได้ขนาดแฟ้มเล็ก)<br/><b>50</b>: คุณภาพปานกลาง<br/><b>75</b>: คุณภาพดี (ค่าปริยาย)<br/><b>100</b>: คุณภาพสูง (ไม่มีการบีบข้อมูลและได้ขนาดแฟ้มใหญ่) </p><p><b>ข้อควรจำ: แฟ้มภาพประเภท JPEG จะใช้กระบวนการบีบข้อมูลซึ่งมีการสูญเสียข้อมูล</b></p>

en: Chroma subsampling:
th: อัตราการสุ่มตัวอย่างแสงสี:

en: Lossless JPEG 2000 files
th: แฟ้มภาพแบบ JPEG 2000 ที่ไม่มีการสูญเสียข้อมูล

en: <p>Toggle lossless compression for JPEG 2000 images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress JPEG 2000 pictures.</p>
th: <p>สลับการเปิดใช้/ไม่ใช้การบีบข้อมูลของแฟ้มภาพประเภท JPEG 2000 </p> <p>หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ จะมีการใช้กระบวนการการบีบข้อมูลแฟ้มภาพ JPEG 2000 โดยไม่มีการสูญเสียข้อมูล</p>

en: JPEG 2000 quality:
th: คุณภาพภาพ JPEG 2000:

en: <p>The quality value for JPEG 2000 images:</p><p><b>1</b>: low quality (high compression and small file size)<br/><b>50</b>: medium quality<br/><b>75</b>: good quality (default)<br/><b>100</b>: high quality (no compression and large file size)</p><p><b>Note: JPEG 2000 is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
th: <p>ค่าคุณภาพของแฟ้มภาพประเภท JPEG 2000:</p><p><b>1</b>: คุณภาพต่ำ (มีการบีบข้อมูลสูงและได้ขนาดแฟ้มเล็ก)<br/><b>50</b>: คุณภาพปานกลาง<br/><b>75</b>: คุณภาพดี (ค่าปริยาย)<br/><b>100</b>: คุณภาพสูง (ไม่มีการบีบข้อมูลและได้ขนาดแฟ้มใหญ่) </p><p><b>ข้อควรจำ: หากคุณใช้การตั้งค่านี้ แฟ้มแบบ JPEG 2000 จะไม่ใช่แฟ้มภาพที่ไม่มีการสูญเสียข้อมูลเมื่อบีบข้อมูลอีกต่อไป</b></p>

en: Lossless PGF files
th: แฟ้มภาพแบบ PGF ที่ไม่มีการสูญเสียข้อมูล

en: <p>Toggle lossless compression for PGF images.</p><p>If this option is enabled, a lossless method will be used to compress PGF pictures.</p>
th: <p>สลับการเปิดใช้/ไม่ใช้การบีบข้อมูลของแฟ้มภาพประเภท PGF </p><p>หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ จะมีการใช้กระบวนการการบีบข้อมูล โดยไม่มีการสูญเสียข้อมูลในการบีบอัดภาพต่าง ๆ แบบ PGF</p>

en: PGF quality:
th: คุณภาพภาพ PGF:

en: <p>The quality value for PGF images:</p><p><b>1</b>: high quality (no compression and large file size)<br/><b>3</b>: good quality (default)<br/><b>6</b>: medium quality<br/><b>9</b>: low quality (high compression and small file size)</p><p><b>Note: PGF is not a lossless image compression format when you use this setting.</b></p>
th: <p>ค่าคุณภาพของแฟ้มภาพประเภท PGF:</p><p><b>1</b>: คุณภาพสูง (ไม่มีการบีบข้อมูลและได้ขนาดแฟ้มใหญ่)<br/><b>3</b>: คุณภาพดี (ค่าปริยาย)<br/><b>9</b>: คุณภาพต่ำ (มีการบีบข้อมูลสูงและได้ขนาดแฟ้มเล็ก) </p><p><b>ข้อควรจำ: แฟ้มภาพแบบ PGF จะไม่ใช่ภาพที่ไม่สูญเสียข้อมูลเมื่อบีบอัดอีกต่อไป หากคุณใช้การตั้งค่านี้</b></p>

en: PNG compression:
th: อัตราการบีบข้อมูลของ PNG:

en: <p>The compression value for PNG images:</p><p><b>1</b>: low compression (large file size but short compression duration - default)<br/><b>5</b>: medium compression<br/><b>9</b>: high compression (small file size but long compression duration)</p><p><b>Note: PNG is always a lossless image compression format.</b></p>
th: <p>ค่าอัตราการบีบอัดของแฟ้มภาพประเภท PNG:</p><p><b>1</b>: บีบข้อมูลต่ำ (จะมีขนาดแฟ้มใหญ่ แต่จะใช้เวลาในการบีบข้อมูลน้อย - เป็นค่าปริยาย)<br/><b>5</b>: บีบข้อมูลปานกลาง <br/><b>9</b>: บีบข้อมูลสูง (จะมีขนาดแฟ้มเล็ก แต่จะใช้เวลาในการบีบข้อมูลมาก) </p><p><b>ข้อควรจำ: แฟ้มภาพแบบ PNG ตามปกติจะไม่มีการบีบข้อมูลหรือบีบข้อมูลน้อยมาก</b></p>

en: Compress TIFF files
th: บีบข้อมูลแฟ้มภาพประเภท TIFF

en: <p>Toggle compression for TIFF images.</p><p>If this option is enabled, the final size of the TIFF image is reduced.</p><p>A lossless compression format (Deflate) is used to save the file.</p>
th: <p>สลับการเปิดใช้/ไม่ใช้การบีบข้อมูลของแฟ้มภาพประเภท TIFF </p><p>หากเปิดใช้งานตัวเลือกนี้ คุณจะสามารถลดขนาดแฟ้มภาพประเภท TIFF ได้</p><p>ตามปกติแล้ว จะใช้การบีบข้อมูลที่ไม่มีการสูญเสียข้อมูล (Deflate) ในการบันทึกแฟ้ม</p>

en: Adjust Curve
th: ปรับแก้สีผ่านเส้นโค้ง

en: This is the histogram drawing of the selected channel from the original image.
th: นี่เป็นส่วนแสดงกราฟแสดงความถี่ของช่องสีต่าง ๆ ของภาพต้นฉบับ

en: Select the input intensity of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นของค่าส่งออกของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: Input intensity.
th: ค่าความหนาแน่นจากค่านำเข้า

en: Select the output intensity of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นจากค่านำเข้าของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: Output intensity.
th: ค่าความหนาแน่นของค่าส่งออก

en: Select the minimal input intensity value of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นน้อยสุดจากค่านำเข้าของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: Minimal input intensity.
th: ค่าความหนาแน่นน้อยที่สุดจากค่านำเข้า

en: Gamma input value.
th: ค่าระดับแกมม่า

en: Select the gamma input value here.
th: ปรับแก้ค่าแกมม่าจากค่านำเข้าได้ที่นี่

en: Maximal input intensity.
th: ค่าความหนาแน่นมากที่สุดจากค่านำเข้า

en: Select the maximal input intensity value of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นมากสุดจากค่านำเข้าของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: Minimal output intensity.
th: ค่าความหนาแน่นน้อยที่สุดของค่าส่งออก

en: Select the minimal output intensity value of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นน้อยสุดของค่าส่งออกของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: Maximal output intensity.
th: ค่าความหนาแน่นมากที่สุดของค่าส่งออก

en: Select the maximal output intensity value of the histogram here.
th: เลือกปรับค่าความหนาแน่นมากสุดของค่าส่งออกของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่

en: All channels shadow tone color picker
th: ตัวเลือกโทนสีมืดของทุกช่องสี

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Shadow Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า<b>โทนสีมืด</b> เพื่อปรับค่าระดับต่าง ๆ บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: All channels middle tone color picker
th: ตัวเลือกโทนสีปานกลางของทุกช่องสี

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Middle Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า<b>โทนสีปานกลาง</b> เพื่อปรับค่าระดับต่าง ๆ บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: All channels highlight tone color picker
th: ตัวเลือกโทนสีสว่างของทุกช่องสี

en: With this button, you can pick the color from the original image used to set <b>Highlight Tone</b> input levels on the Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า <b>โทนสีสว่าง</b> เพื่อปรับจุดบนเส้นโค้งให้นุ่มนวล บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: Adjust all levels automatically.
th: ปรับค่าแนวระดับของช่องสีทุกช่องโดยอัตโนมัติ

en: If you press this button, all channel levels will be adjusted automatically.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ ระดับต่าง ๆ ของทุกช่องสีจะถูกปรับแก้ให้โดยอัตโนมัติ

en: &Reset
th: ตั้&งค่าใหม่

en: Reset current channel levels' values.
th: ปรับค่าแนวระดับของช่องสีที่ใช้อยู่ปัจจุบันกลับเป็นค่าเดิม

en: If you press this button, all levels' values from the currently selected channel will be reset to the default values.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ ค่าต่าง ๆ ของระดับสีทั้งหมดจากการเลือกช่องสีในปัจจุบัน จะถูกปรับกลับไปใช้ค่าปริยายต่าง ๆ ของพวกมัน

en: Adjust Levels
th: ปรับแก้ระดับสีต่าง ๆ

en: Cannot load from the Gimp levels text file.
th: ไม่สามารถเรียกใช้จากแฟ้มค่าแนวระดับของ Gimp ได้

en: Cannot save to the Gimp levels text file.
th: ไม่สามารถบันทึกไปเป็นแฟ้มค่าระดับต่าง ๆ ของ Gimp ได้

en: <b>Auto Exposure</b>:<p>This option enhances the contrast and brightness of the RGB values of an image to calculate optimal exposition and black level using image histogram properties.</p>
th: <b>ปรับค่าแสงอัตโนมัติ</b>:<p>ตัวเลือกนี้จะเป็นการปรับค่าความสว่างและความเข้มแสดงของค่าสี RGB ให้เป็นค่าแสงและระดับสีดำที่เหมาะสม โดยใช้คุณสมบัติกราฟแสดงความถี่ของภาพมาคำนวณ</p>

en: Brightness / Contrast / Gamma
th: ความสว่าง/ความเปรียบต่าง/ค่าแกมม่า

en: Convert to Black and White
th: เปลี่ยนแปลงเป็นภาพขาว-ดำ

en: Channel Mixer
th: ปรับผสมช่องสี

en: Film
th: ฟิล์ม

en: HSL Adjustments
th: ปรับค่า HSL

en: Info...
th: ข้อมูล...

en: Current Color Space:
th: ขอบเขตสีปัจจุบัน:

en: Color Profile Conversion
th: การแปลงโพรไฟล์สี

en: White Balance
th: สมดุลสีขาว

en: Add Border
th: เพิ่มกรอบภาพ

en: This previews the text inserted in the image. You can use the mouse to move the text to the right location.
th: นี่เป็นภาพตัวอย่างของผลลัพธ์ของการแทรกข้อความเข้าไปยังภาพ คุณสามารถใช้เมาส์เพื่อย้ายตำแหน่งข้อความไปยังตำแหน่งที่ต้องการได้

en: Here, enter the text you want to insert in your image.
th: ป้อนข้อความที่คุณต้องการจะแทรกไปยังภาพของคุณได้ที่นี่

en: Here you can choose the font to be used.
th: คุณสามารถเลือกแบบอักษรที่จะใช้ได้ที่นี่

en: Align text to the left
th: จัดเรียงข้อความชิดด้านซ้าย

en: Align text to the right
th: จัดเรียงข้อความชิดด้านขวา

en: Align text to center
th: จัดเรียงข้อความอยู่กึ่งกลาง

en: Align text to a block
th: จัดเรียงข้อความเต็มความกว้าง

en: Rotation:
th: การหมุน:

[ctx: no rotation]
en: None
th: ไม่มี

en: 90 Degrees
th: 90 องศา

en: 180 Degrees
th: 180 องศา

en: 270 Degrees
th: 270 องศา

en: Select the text rotation to use here.
th: เลือกปรับค่าทิศการหมุนข้อความที่ต้องการได้ที่นี่

[ctx: font color]
en: Color:
th: สี:

en: Set here the font color to use.
th: ตั้งค่าสีของแบบอักษรที่ต้องการใช้ได้ที่นี่

en: Add border
th: เพิ่มขอบ

en: Add a solid border around text using current text color
th: เพิ่มขอบทึบรอบข้อความโดยใช้สีของข้อความปัจจุบันที่ใช้อยู่

en: Semi-transparent
th: กึ่งโปร่งแสง

en: Use semi-transparent text background under image
th: ใช้พื้นหลังข้อความแบบกึ่งโปร่งแสงใต้ภาพ

en: Enter your text here.
th: ป้อนข้อความของคุณที่นี่

en: Insert Text
th: แทรกข้อความ

en: Texture
th: พื้นผิว

en: Vignetting Correction
th: ปรับแก้ขอบมืดที่เกิดบนภาพ

en: Hot Pixels
th: จุดเสียของเซ็นเซอร์ (Hot Pixel)

en: Hot Pixels Correction
th: ปรับแก้จุดเสียของเซ็นเซอร์ (Hot Pixel) บนภาพ

en: Show grid
th: แสดงเส้นตารางกริด

en: Set this option to visualize the correction grid to be applied.
th: ตั้งค่าตัวเลือกนี้เพื่อให้แสดงเส้นตารางกริดที่จะช่วยปรับความถูกต้องได้ง่าย

en: You can see here a thumbnail preview of the distortion correction applied to a cross pattern.
th: คุณสามารถเห็นภาพตัวอย่างของการปรับแก้ความบิดเบือนของเลนส์ที่จะปรับใช้ได้ที่นี่

[ctx: value for amount of distortion]
en: Main:
th: ค่าหลัก:

en: Edge:
th: ขอบ:

en: Zoom:
th: ระยะย่อ/ขยาย:

en: This value rescales the overall image size.
th: ค่านี้ใช้ในการปรับขนาดโดยรวมของภาพ

en: Brighten:
th: ค่าความสว่าง:

en: This value adjusts the brightness in image corners.
th: ค่านี้ใช้ในการปรับแก้ความสว่างในส่วนมุมของภาพ

en: Lens Distortion
th: ความบิดเบือนของเลนส์

en: Local Contrast
th: ความเปรียบต่างภายใน

en: Noise Reduction
th: ลดจุดรบกวนบนภาพ

en: Here you can see the image selection preview with red eye reduction applied.
th: คุณสามารถดูตัวอย่างภาพผลลัพธ์ที่ได้หลังจากปรับใช้การปรับแก้ตาแดงแล้วได้ที่นี่

en: Red Eyes Correction
th: ปรับแก้ตาแดง

en: Preset
th: ค่าสำเร็จ

en: Filtering type:
th: ประเภทของฟิลเตอร์:

en: Restoration
th: ซ่อมแซมภาพถ่าย

en: "%1" is not a Photograph Restoration settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มการตั้งค่าการซ่อมแซมภาพถ่าย

en: Cannot load settings from the Photograph Restoration text file.
th: ไม่สามารถโหลดการตั้งค่าจากแฟ้มการตั้งค่าการซ่อมแซมภาพถ่ายได้

en: Cannot save settings to the Photograph Restoration text file.
th: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าไปยังแฟ้มการตั้งค่าการซ่อมแซมภาพถ่ายได้

en: Sharpen
th: ปรับความคม

en: Refocus
th: ปรับโฟกัสของภาพถ่ายใหม่

en: Use Color Management for Printing
th: ใช้ระบบการจัดการสีสำหรับการพิมพ์

en: Settings...
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ...

en: <p>Color Management is disabled.</p> <p>You can enable it now by clicking on the "Settings" button.</p>
th: <p>การจัดการสีถูกปิดการใช้งานอยู่</p> <p>คุณสามารถเปิดใช้มันได้ในตอนนี้ โดยการคลิกที่ปุ่ม "ตั้งค่า"</p>

note: i18n: ectx: property (windowTitle), widget (QWidget, PrintOptionsPage)
en: Image Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของภาพ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, imagePosButtonGroup) i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Image Position
th: ตำแหน่งของภาพ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Scaling
th: การปรับขยายขนาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mNoScale)
en: &No scaling
th: ไ&ม่มีการปรับขยายขนาด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleToPage)
en: &Fit image to page
th: ปรับ&ขยายภาพให้พอดีกับหน้ากระดาษ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintEnlargeSmallerImages)
en: Enlarge smaller images
th: ปรับขยายขนาดภาพที่เล็กกว่าพื้นที่พิมพ์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, mScaleTo)
en: &Scale to:
th: ปรับข&ยายเป็น:

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Millimeters
th: มิลลิเมตร

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Centimeters
th: เซนติเมตร

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, kcfg_PrintUnit)
en: Inches
th: นิ้ว

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, kcfg_PrintKeepRatio)
en: Keep ratio
th: รักษาสัดส่วนภาพ

en: Zoom Blur
th: เบลอแบบการซูมเลนส์

en: Radial Blur
th: เบลอแบบหมุนวนเลนส์

en: Far Blur
th: เบลอแบบหลุดโฟกัสมาก

en: Motion Blur
th: เบลอแบบการแพนกล้องตามวัตถุ

en: Softener Blur
th: เบลอแบบนุ่มนวล

en: Shake Blur
th: เบลอแบบการเขย่ากล้อง

en: Focus Blur
th: เบลอตามขอบเลนส์

en: Smart Blur
th: เบลอแบบฉลาด

en: Frost Glass
th: กระจกฝ้า

en: Mosaic
th: กระจกโมเสก

en: <p>Select the blurring effect to apply to image.</p><p><b>Zoom Blur</b>:  blurs the image along radial lines starting from a specified center point. This simulates the blur of a zooming camera.</p><p><b>Radial Blur</b>: blurs the image by rotating the pixels around the specified center point. This simulates the blur of a rotating camera.</p><p><b>Far Blur</b>: blurs the image by using far pixels. This simulates the blur of an unfocalized camera lens.</p><p><b>Motion Blur</b>: blurs the image by moving the pixels horizontally. This simulates the blur of a linear moving camera.</p><p><b>Softener Blur</b>: blurs the image softly in dark tones and hardly in light tones. This gives images a dreamy and glossy soft focus effect. It is ideal for creating romantic portraits, glamour photographs, or giving images a warm and subtle glow.</p><p><b>Shake Blur</b>: blurs the image by shaking randomly the pixels. This simulates the blur of a random moving camera.</p><p><b>Focus Blur</b>: blurs the image corners to reproduce the astigmatism distortion of a lens.</p><p><b>Smart Blur</b>: finds the edges of color in your image and blurs them without muddying the rest of the image.</p><p><b>Frost Glass</b>: blurs the image by randomly disperse light coming through a frosted glass.</p><p><b>Mosaic</b>: divides the photograph into rectangular cells and then recreates it by filling those cells with average pixel value.</p>
th: <p>เลือกเทคนิคการสร้างภาพเบลอที่ต้องการใช้ได้ที่นี่ </p><p><b>เบลอแบบซูมเลนส์</b>:  จะมีการสร้างภาพเบลอตามแนวรัศมีภาพโดยเริ่มจากตำแหน่งจุดศูนย์กลางที่กำหนด เทคนิคนี้เป็นการเลียนแบบการถ่ายภาพแบบซูมเลนส์ขณะกดชัตเตอร์ </p><p><b>เบลอแบบหมุนวนเลนส์</b>: จะสร้างภาพเบลอโดยการวนพิกเซลไปรอบ ๆ จุดศูนย์กลางที่กำหนด เทคนิคนี้เลียนแบบการถ่ายภาพแบบหมุนวนเลนส์ขณะถ่ายภาพ </p><p><b>เบลอแบบหลุดโฟกัสมาก</b>: จะสร้างภาพเบลอโดยใช้พิกเซลระยะไกล เทคนิคนี้เลียนแบบการถ่ายภาพแบบจับโฟกัสวัตถุไม่ได้ </p><p><b>เบลอแบบการแพนกล้องตามวัตถุ</b>: จะสร้างภาพเบลอโดยการย้ายพิกเซลไปทางแนวนอน เทคนิคนี้เลียนแบบการแพนกล้องตามวัตถุ </p><p><b>เบลอแบบนุ่มนวล</b>: จะสร้างภาพให้นุ่มนวลเล็กน้อยในโทนมืด และมากในโทนสว่าง ซึ่งจะทำให้ภาพคล้าย ๆ กับภาพในฝัน เหมาะสำหรับสร้างภาพแนวโรแมนติก ภาพบุคคล หรืออื่น ๆ </p><p><b>เบลอแบบเขย่ากล้อง</b>: จะสร้างภาพเบลอโดยการสุ่มแปะภาพ  เทคนิคนี้เลียนแบบการสั่นกล้องถ่ายภาพ </p><p><b>เบลอตามขอบเลนส์</b>: จะสร้างภาพเบลอตามขอบของภาพ โดยเลียนแบบความบิดเบือนของเลนส์ </p><p><b>เบลอแบบฉลาด</b>: สร้างภาพเบลอโดยค้นตามขอบสีและทำการเบลอมัน โดยภายจะยังคงมีความชัดอยู่มากพอ </p><p><b>กระจกฝ้า</b>: จะสร้างภาพเบลอโดยการกระจายแสง คล้ายมองภาพผ่านกระจกที่ฝ้าเล็กน้อย </p><p><b>กระจกโมเสก</b>: แบ่งภาพออกเป็นสี่เหลี่ยมหลาย ๆ ส่วน แล้วปรับสีแต่ละส่วนตามค่าการเฉลี่ยสีของส่วนนั้น ๆ เทคนิคนี้คล้ายกับการเซนเซอร์ภาพยนตร์</p>

en: Distance:
th: ระยะห่าง:

en: Set here the blur distance in pixels.
th: ตั้งค่าระยะทางเบลอที่นี่ (หน่วยเป็นพิกเซล)

[ctx: level to use for the effect]
en: Level:
th: ระดับ:

en: This value controls the level to use with the current effect.
th: ค่านี้ใช้ในการควบคุมระดับที่จะใช้กับลูกเล่นปัจจุบัน

en: Blur Effects
th: ทำภาพเบลอ

en: Charcoal
th: ดินสอถ่าน

en: Pencil size:
th: ขนาดของดินสอ:

en: Set here the charcoal pencil size used to simulate the drawing.
th: ตั้งค่าขนาดของดินสอถ่านสำหรับใช้วาดได้ที่นี่

[ctx: smoothing value of the pencil]
en: Smooth:
th: ความนุ่มนวล:

en: This value controls the smoothing effect of the pencil under the canvas.
th: ค่านี้ใช้สำหรับควบคุมควมนุ่มนวลของลูกเล่นที่ดินสอถ่านจะถูกวาดไปบนผืนผ้าใบ

en: This is the preview of the distortion effect applied to the photograph.
th: นี่เป็นพื้นที่แสดงภาพตัวอย่างที่จะได้หลังจากมีการใช้ลูกเล่นบิดเบือนภาพถ่ายแล้ว

en: Fish Eyes
th: ตาปลา

en: Twirl
th: หมุนวน

en: Cylindrical Hor.
th: ทรงกระบอกแนวนอน

en: Cylindrical Vert.
th: ทรงกระบอกแนวตั้ง

en: Cylindrical H/V.
th: ทรงกระบอกแนวตั้ง/แนวนอน

en: Caricature
th: ภาพล้อเลียนบุคคล

en: Multiple Corners
th: หลายมุม

en: Waves Hor.
th: ลูกคลื่นแนวนอน

en: Waves Vert.
th: ลูกคลื่นแนวตั้ง

en: Block Waves 1
th: ลูกคลื่นเป็นบล็อค ๆ 1

en: Block Waves 2
th: ลูกคลื่นเป็นบล็อค ๆ 2

en: Circular Waves 1
th: ลูกคลื่นทรงกระบอก 1

en: Circular Waves 2
th: ลูกคลื่นทรงกระบอก 2

en: Polar Coordinates
th: พิกัดขั้ว

en: Unpolar Coordinates
th: ไม่มีพิกัดขั้ว

en: Tile
th: หั่นชิ้นเรียงต่อเนื่อง

[ctx: level of the effect]
en: Level:
th: ระดับ:

en: Set here the level of the effect.
th: ตั้งค่าระดับของลูกเล่นได้ที่นี่

en: Iteration:
th: ทำซ้ำ:

en: Distortion Effects
th: บิดเบือนภาพ

en: Depth:
th: ความลึก:

en: Set here the depth of the embossing image effect.
th: ตั้งค่าความลึกของการทำลายนูนของภาพได้ที่นี่

en: Emboss
th: สลักลายนูน

en: Film Grain
th: เกรนของฟิล์ม

en: Brush size:
th: ขนาดแปรง:

en: Set here the brush size to use for simulating the oil painting.
th: ตั้งค่าขนาดแปรงสำหรับใช้เลียนแบบการวาดภาพด้วยสีน้ำมันได้ที่นี่

[ctx: value of smoothing effect]
en: Smooth:
th: ความนุ่มนวล:

en: This value controls the smoothing effect of the brush under the canvas.
th: ค่านี้ใช้ควบคุมความนุ่มนวลของลูกเล่นการใช้แปรงบนผืนผ้าใบ

en: Oil Paint
th: วาดภาพด้วยสีน้ำมัน

en: This is the preview of the Raindrop effect.<p>Note: if you have previously selected an area in the editor, this will be unaffected by the filter. You can use this method to disable the Raindrops effect on a human face, for example.</p>
th: นี่เป็นส่วนแสดงภาพตัวอย่างผลลัพธ์ของการสร้างหยดน้ำฝน<p>ข้อควรจำ: หากคุณทำการเลือกพื้นที่บนเครื่องมือแก้ไขภาพไว้ก่อนแล้ว พื้นที่บริเวณนั้นจะไม่ได้รับผลจากการสร้างหยดน้ำฝน คุณสามารถใช้วิธีนี้เพื่อยกเลิกการสร้างหยดน้ำฝนในพื้นที่ที่ต้องการได้ เช่น บริเวณใบหน้า เป็นต้น</p>

en: Drop size:
th: ขนาดของหยดน้ำฝน:

en: Set here the raindrops' size.
th: ปรับตั้งค่าขนาดของหยดน้ำฝนได้ที่นี่

en: Number:
th: จำนวน:

en: This value controls the maximum number of raindrops.
th: ค่านี้ใช้ควบคุมจำนวนสูงสุดของหยดน้ำฝน

en: Fish eyes:
th: ตาปลา:

en: This value is the fish-eye-effect optical distortion coefficient.
th: ค่าของลูกเล่นบิดเบือนภาพเลียนแบบภาพนูนที่ได้จากเลนส์ตาปลา

en: RainDrop
th: หยดน้ำฝน

en: Maintain aspect ratio
th: รักษาสัดส่วนภาพ

en: Enable this option to maintain aspect ratio with new image sizes.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้คงสัดส่วนของภาพไว้เมื่อปรับขนาดใหม่แล้ว

en: Width (px):
th: ความกว้าง (พิกเซล):

en: Set here the new image width in pixels.
th: ตั้งค่าความกว้างใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นพิกเซล

en: Height (px):
th: ความสูง (พิกเซล):

en: Set here the new image height in pixels.
th: ตั้งค่าความสูงใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นพิกเซล

en: Width (%):
th: ความกว้าง (%):

en: New image width, as a percentage (%).
th: ตั้งค่าความกว้างใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นร้อยละ (%)

en: Height (%):
th: ความสูง (%):

en: New image height, as a percentage (%).
th: ตั้งค่าความสูงใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นร้อยละ (%)

en: Preserve Skin Tones
th: รักษาโทนสีผิวไว้

en: Enable this option to preserve pixels whose color is close to a skin tone.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อรักษาสีที่ใกล้เคียงกับโทนสีผิวไว้

en: Resize Order:
th: ลำดับการปรับขนาดภาพ:

en: Horizontally first
th: ปรับขนาดทางแนวนอนก่อน

en: Vertically first
th: ปรับขนาดทางแนวตั้งก่อน

en: Here you can set whether to resize horizontally first or vertically first.
th: ตั้งค่าว่าจะให้ทำการปรับขนาดภาพในทางแนวนอนหรือแนวตั้งก่อนได้ที่นี่

en: Target size
th: ขนาดของภาพเป้าหมาย

en: Mask Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของมาสก์ภาพ

en: Energy function
th: ฟังก์ชันพลังงาน

en: Advanced Settings
th: ตั้งค่าขั้นสูง

en: Liquid Rescale
th: ปรับขนาดพร้อมลูกเล่นสีเปื้อนน้ำ

en: This is the free rotation operation preview. If you move the mouse cursor on this preview, a vertical and horizontal dashed line will be drawn to guide you in adjusting the free rotation correction. Release the left mouse button to freeze the dashed line's position.
th: นี่เป็นส่วนที่ใช้แสดงภาพตัวอย่างผลที่ได้จากการหมุนอิสระของภาพ หากคุณย้ายตัวชี้ของเมาส์ไปบนพื้นที่แสดงตัวอย่าง จะมีการวาดเส้นนำทางแบบเส้นประ ทั้งทางแนวตั้งและแนวนอนเพื่อให้คุณใช้ในการหมุนภาพได้อย่างถูกต้อง ปล่อยเมาส์ปุ่มซ้ายเพื่อตรึงตำแหน่งแนวเส้นประ

en: New width:
th: ความกว้างใหม่:

en:  px
th:  พิกเซล

en: New height:
th: ความสูงใหม่:

en: Select a point in the preview widget, then click this button to assign the point for auto-correction.
th: เลือกจุดในวิดเจ็ตแสดงภาพตัวอย่าง แล้วคลิกที่ปุ่มนี้เพื่อกำหนดจุดให้กับการปรับแก้อัตโนมัติ

[ctx: Automatic Adjustment]
en: Adjust
th: ปรับแก้

en: <p>Correct the rotation of your images automatically by assigning two points in the preview widget and clicking <i>Adjust</i>.<br/>You can either adjust horizontal or vertical lines.</p>
th: <p>ปรับแก้แนวการหมุนภาพของคุณให้ถูกต้องอัตโนมัติ โดยการกำหนดจุดสองจุดในวิดเจ็ตแสดงภาพตัวอย่าง แล้วคลิกที่ <i>ปรับแก้</i><br/>คุณสามารถปรับแก้ได้ทั้ง เส้นทางแนวตั้งและเส้นทางแนวนอน</p>

en: Automatic Adjustment
th: ปรับแก้อัตโนมัติ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, settingsGroupBox)
en: Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ

en: Free Rotation
th: หมุนอิสระ

en: Click to set
th: คลิกเพื่อตั้งค่า

[ctx: point has been set and is valid]
en: Okay
th: ใช้ได้

en: This is the perspective transformation operation preview. You can use the mouse for dragging the corner to adjust the perspective transformation area.
th: นี่เป็นภาพตัวอย่างของการปรับแก้เพอร์สเปกทีฟ คุณสามารถใช้เมาส์เพื่อลากที่มุมเพื่อปรับเพอร์สเปกทีฟได้

en: Angles (in degrees):
th: มุม (หน่วยเป็นองศา):

en:   Top left:
th:   มุมบนด้านซ้าย:

en:   Top right:
th:   มุมบนด้านขวา:

en:   Bottom left:
th:   มุมล่างด้านซ้าย:

en:   Bottom right:
th:   มุมล่างด้านขวา:

en: Draw preview while moving
th: วาดภาพตัวอย่างขณะย้าย

en: Draw grid
th: วาดตารางกริด

en: Inverse transformation
th: การแปลงเป็นตรงกันข้าม

en: Perspective Adjustment
th: ปรับแก้เพอร์สเปกทีฟ

en: Aspect Ratio Crop
th: ตัดภาพตามสัดส่วนภาพ

en: <p>Here you can see the aspect ratio selection preview used for cropping. You can use the mouse to move and resize the crop area.</p><p>Press and hold the <b>CTRL</b> key to move the opposite corner too.</p><p>Press and hold the <b>SHIFT</b> key to move the closest corner to the mouse pointer.</p>
th: <p>คุณจะสามารถเห็นสัดส่วนภาพของส่วนการเลือกที่จะถูกครอบตัด บนการแสดงภาพตัวอย่างได้ที่นี่ และคุณสามารถใช้เมาส์เพื่อเคลื่อนย้าย และปรับขนาดพื้นที่ของการครอบตัดได้</p><p>กดปุ่มพิมพ์ <b>CTRL</b> ค้างไว้เพื่อเคลื่อนย้ายมุมที่อยู่ตรงข้ามด้วย</p><p>กดปุ่มพิมพ์ <b>SHIFT</b> ค้างไว้ เพื่อย้ายมุมที่อยู่ใกล้ตัวชี้เมาส์ที่สุดมายังตำแหน่งตัวชี้ของเมาส์</p>

en: Max. Aspect
th: ขนาดสูงสุดตามสัดส่วน

en: Set selection area to the maximum size according to the current ratio.
th: ตั้งการเลือกพื้นที่เป็นขนาดสูงสุดที่สัมพันธ์กับสัดส่วนในปัจจุบัน

en: Aspect ratio:
th: สัดส่วนภาพ:

[ctx: custom aspect ratio crop settings]
en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Golden Ratio
th: อัตราส่วนทองคำ

[ctx: no aspect ratio]
en: None
th: ไม่มี

en: Enable this option to force exact aspect ratio crop.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการบังคับการครอบตัดภาพตามสัดส่วนที่ถูกต้อง

en: Orientation:
th: ทิศทาง:

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Auto
th: อัตโนมัติ

en: Custom ratio:
th: สัดส่วนกำหนดเอง:

en: Set width position to center.
th: ตั้งตำแหน่งความกว้างไปยังศูนย์กลาง

en: Set height position to center.
th: ตั้งตำแหน่งความสูงไปยังศูนย์กลาง

en: Crop Settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของการครอบตัด

en: Rules of Thirds
th: จุดตัดเก้าช่อง

en: Diagonal Method
th: วิธีการใช้เส้นทแยงมุม

en: Harmonious Triangles
th: สามเหลี่ยมฮาร์โมเนียส

en: Golden Mean
th: อัตราส่วนทองคำ

[ctx: no geometric form]
en: None
th: ไม่ใช้

en: With this option, you can display guide lines to help compose your photograph.
th: ด้วยตัวเลือกนี้ คุณสามารถจะแสดงเส้นนำทางที่ช่วยในการจัดองค์ประกอบภาพของคุณได้ง่ายขึ้น

en: Flip horizontally
th: พลิกด้านแนวนอน

en: Enable this option to flip the guidelines horizontally.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อพลิกแนวการจัดองค์ประกอบภาพทางแนวนอน

en: Flip vertically
th: พลิกด้านแนวตั้ง

en: Enable this option to flip the guidelines vertically.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อพลิกแนวการจัดองค์ประกอบภาพทางแนวตั้ง

en: Color and width:
th: สีและความกว้าง:

en: Set here the color used to draw composition guides.
th: ตั้งค่าสีที่จะใช้วาดแนวการจัดองค์ประกอบภาพได้ที่นี่

en: Set here the width in pixels used to draw composition guides.
th: ตั้งค่าความกว้าง (หน่วยเป็นพิกเซล) ที่จะใช้วาดแนวการจัดองค์ประกอบภาพได้ที่นี่

en: Composition Guides
th: การจัดองค์ประกอบภาพ

[ctx: custom ratio crop settings]
en: Custom
th: กำหนดเอง

en: New Size
th: ขนาดใหม่

en: Width:
th: กว้าง:

en: Height:
th: สูง:

en: New image height in pixels (px).
th: ตั้งค่าความสูงใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นพิกเซล

en: New image width in percent (%).
th: ตั้งค่าความกว้างใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นร้อยละ

en: New image height in percent (%).
th: ตั้งค่าความสูงใหม่ของภาพได้ที่นี่ โดยมีหน่วยเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Restore photograph (slow)
th: ซ่อมแซมภาพถ่าย (ช้า)

en: Enable this option to scale-up an image to a huge size. <b>Warning</b>: This process can take some time.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อปรับขนาดภาพให้มีขนาดใหญ่ <b>คำเตือน</b>: กระบวนการนี้จะใช้เวลาพอสมควร

en: <b>Note:</b> use Restoration Mode to scale-up an image to a huge size. This process can take some time.
th: <b>โปรดทราบ:</b> การใช้โหมดซ่อมแซมภาพถ่ายร่วมกับการปรับขนาดภาพ จะทำให้ภาพผลลัพธ์มีขนาดใหญ่ และใช้เวลาในการทำงานนานขึ้น

[ctx: Pixels]
en: px
th: พิกเซล

en: Resize
th: ปรับขนาด

en: "%1" is not a Photograph Resizing settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มการปรับขนาดภาพถ่าย

en: Cannot load settings from the Photograph Resizing text file.
th: ไม่สามารถเรียกการตั้งค่าจากแฟ้มการปรับขนาดภาพถ่ายได้

en: Cannot save settings to the Photograph Resizing text file.
th: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าไปยังแฟ้มการปรับขนาดภาพถ่ายได้

en: This is the shear operation preview. If you move the mouse cursor on this preview, a vertical and horizontal dashed line will be drawn to guide you in adjusting the shear correction. Release the left mouse button to freeze the dashed line's position.
th: นี่เป็นส่วนที่ใช้แสดงภาพตัวอย่างผลที่ได้จากการปรับเบนภาพ หากคุณย้ายตัวชี้ของเมาส์ไปบนพื้นที่แสดงตัวอย่าง จะมีการวาดเส้นนำทางแบบเส้นประทั้งทางแนวตั้งและแนวนอน เพื่อใช้ในการปรับค่าฟิลเตอร์ ปล่อยเมาส์ปุ่มซ้ายเพื่อตรึงตำแหน่งแนวเส้นประ

en: Main horizontal angle:
th: มุมหลักทางแนวนอน:

en: The main horizontal shearing angle, in degrees.
th: มุมหลักของการปรับภาพทางแนวนอน หน่วยเป็นองศา

en: Fine horizontal angle:
th: มุมละเอียดทางแนวนอน:

en: This value in degrees will be added to main horizontal angle value to set fine adjustments.
th: ค่านี้มีหน่วยเป็นองศาซึ่งจะถูกเพิ่มเข้ากับค่ามุมหลักทางแนวนอนเพื่อการปรับมุมที่ละเอียดขึ้น

en: Main vertical angle:
th: มุมหลักทางแนวตั้ง:

en: The main vertical shearing angle, in degrees.
th: มุมหลักของการปรับเบนภาพทางแนวตั้ง หน่วยเป็นองศา

en: Fine vertical angle:
th: มุมละเอียดทางแนวตั้ง:

en: This value in degrees will be added to main vertical angle value to set fine adjustments.
th: ค่านี้มีหน่วยเป็นองศาซึ่งจะถูกเพิ่มเข้ากับค่ามุมหลักทางแนวตั้งเพื่อการปรับมุมที่ละเอียดขึ้น

en: Anti-Aliasing
th: ปรับลดรอยหยัก

en: Enable this option to apply the anti-aliasing filter to the sheared image. To smooth the target image, it will be blurred a little.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการลดรอยหยักกับภาพที่ถูกปรับเบนภาพแล้ว เพื่อให้ภาพมีความนุ่มไม่แตก แต่อาจจะทำให้ภาพเบลอได้เล็กน้อย

en: Shear Tool
th: เครื่องมือปรับเบนภาพ

en: The target image file format "%1" is unsupported.
th: ไม่รองรับประเภทแฟ้ม "%1" ของแฟ้มเป้าหมาย

en: Failed to save file
    "%1" to
    "%2".
th: ล้มเหลวในการบันทึกแฟ้ม
    "%1" ไปยัง
    "%2"

en: A file named "%1" already exists. Are you sure you want to overwrite it?
th: มีแฟ้มชื่อ "%1" อยู่ก่อนแล้ว
    คุณต้องการที่จะเขียนทับมันหรือไม่ ?

en: Cannot save "%1" file
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้ม "%1" ได้

en: Latitude
th: เส้นรุ้ง

en: Longitude
th: เส้นแวง

en: Apply
th: ปรับใช้

en: Copy coordinates
th: คัดลอกจุดพิกัด

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: Add a new value to the list
th: เพิ่มค่าใหม่ไปยังรายการ

en: Remove the current selected value from the list
th: ลบค่าที่เลือกไว้ออกจากรายการ

en: Replace the current selected value from the list
th: แทนที่ค่าที่เลือกไว้จากรายการ

en:  This field is limited to:
th:  ช่องข้อมูลนี้ถูกจำกัดไว้ที่:

en: <p>1 character.</p> | <p>%1 characters.</p>
th[0]: <p>%1 ตัวอักษร</p>

en: Attribute:
th: ลักษณะจำเพาะ:

en: Select here the editorial attribute of content.
th: ตั้งลักษณะจำเพาะเกี่ยวกับการแก้ไขเนื้อหาได้ที่นี่

[ctx: Content type]
en: Current
th: เอกสารทางการเงิน

[ctx: Content type]
en: Analysis
th: การวิเคราะห์

[ctx: Content type]
en: Archive material
th: พัสดุภัณฑ์

[ctx: Content type]
en: Background
th: พื้นหลัง

[ctx: Content type]
en: Feature
th: สารคดีพิเศษ

[ctx: Content type]
en: Forecast
th: การพยากรณ์

[ctx: Content type]
en: History
th: ประวัติศาสตร์

[ctx: Content type]
en: Obituary
th: ชีวประวัติ

[ctx: Content type]
en: Opinion
th: ความคิดเห็น

[ctx: Content type]
en: Polls & Surveys
th: โพลล์และการสำรวจความคิดเห็น

[ctx: Content type]
en: Profile
th: โพรไฟล์

[ctx: Content type]
en: Results Listings & Table
th: รายการผลลัพธ์ต่าง ๆ และตาราง

[ctx: Content type]
en: Side bar & Supporting information
th: แถบข้างและข้อมูลการรองรับ

[ctx: Content type]
en: Summary
th: รายงานสรุป

[ctx: Content type]
en: Interview
th: บทสัมภาษณ์

[ctx: Content type]
en: From the Scene
th: จากฉากในภาพยนตร์

[ctx: Content type]
en: Retrospective
th: ผลงานเก่า ๆ ในอดีต

[ctx: Content type]
en: Statistics
th: สถิติ

[ctx: Content type]
en: Update
th: ปรับปรุง

[ctx: Content type]
en: Press Release
th: สื่อสิ่งพิมพ์

en: Brightness (APEX):
th: ความสว่าง (หน่วย APEX):

en: Set here the brightness adjustment value in APEX unit used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าการปรับความสว่างในหน่วย APEX ที่ถูกใช้โดยกล้องดิจิทัลเพื่อใช้ถ่ายภาพ

en: Gain Control:
th: ควบคุม Gain:

[ctx: gain control]
en: None
th: ไม่ใช้

en: Contrast:
th: ความเปรียบต่าง:

[ctx: contrast mode]
en: Normal
th: ปกติ

[ctx: contrast mode]
en: Soft
th: นุ่มนวล

[ctx: contrast mode]
en: Hard
th: สูง

en: Set here the direction of contrast processing applied by the camera to take the picture.
th: ตั้งค่าการประมวลผลความเปรียบต่างที่ถูกใช้โดยกล้องดิจิทัลเมื่อใช้ถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Saturation:
th: ความอิ่มสี:

[ctx: saturation mode]
en: Normal
th: ปกติ

[ctx: saturation mode]
en: Low
th: ต่ำ

[ctx: saturation mode]
en: High
th: สูง

en: Set here the direction of saturation processing applied by the camera to take the picture.
th: ตั้งค่าการประมวลผลความอิ่มตัวของสีที่ถูกใช้โดยกล้องดิจิทัลเมื่อใช้ถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Sharpness:
th: ความคม:

[ctx: sharpness mode]
en: Normal
th: ปกติ

[ctx: sharpness mode]
en: Soft
th: นุ่มนวล

[ctx: sharpness mode]
en: Hard
th: สูง

en: Set here the direction of sharpness processing applied by the camera to take the picture.
th: ตั้งค่าการประมวลผลความคมชัดที่ถูกใช้โดยกล้องดิจิทัลเมื่อใช้ถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Custom rendered:
th: ตั้งค่าการแสดงผลเอง:

en: Normal process
th: ประมวลผลปกติ

en: Custom process
th: กำหนดการประมวลผลเอง

en: Set here the use of special processing on image data, such as rendering geared to output.
th: ตั้งค่าการประมวลผลพิเศษกับข้อมูลภาพได้ที่นี่ เช่น การเร่งการแสดงผลเพื่อส่งออกภาพ

[ctx: name of the document this image has been scanned from]
en: Name (*):
th: ชื่อ (*):

en: Enter the name of the document from which this image was been scanned. This field is limited to ASCII characters.
th: ตั้งค่าชื่อของเอกสารจากที่ภาพถูกสแกนมาได้ที่นี่ โดยมีความยาวตัวอักษรแอสกีสูงสุดที่ 32 ตัวอักษร

en: Artist (*):
th: ศิลปิน (*):

en: Copyright (*):
th: สงวนลิขสิทธิ์ (*):

en: Enter the copyright owner of the image. This field is limited to ASCII characters.
th: ตั้งค่าการสงวนลิขสิทธิ์ของเจ้าของภาพได้ที่นี่ โดยต้องป้อนเป็นตัวอักษรรหัสแอสกีเท่านั้น

en: Enter the image's caption. This field is not limited. UTF8 encoding will be used to save the text.
th: ป้อนคำบรรยายภาพของภาพ โดยช่องข้อมูลนี้ไม่มีข้อจำกัดใด ๆ และจะใช้รหัสภาษายูนิโค้ดแบบ UTF8 เพื่อจัดเก็บข้อความ

en: Sync JFIF Comment section
th: ปรับเทียบกับส่วนคำอธิบายภาพของ JFIF

en: Sync XMP caption
th: ปรับเทียบกับคำบรรยายภาพของข้อมูล XMP

en: Creation date and time
th: วันและเวลาที่สร้างภาพ

en: Sync XMP creation date
th: ปรับเทียบข้อมูลวันที่สร้างกับข้อมูล XMP

en: Sync IPTC creation date
th: ปรับเทียบข้อมูลวันที่สร้างกับข้อมูล IPTC

en: Set creation date to today
th: ตั้งค่าวันที่สร้างภาพเป็นวันนี้

en: Set here the date and time of image creation. In this standard it is the date and time the file was changed.
th: ตั้งค่าวันที่และเวลาที่สร้างภาพได้ที่นี่ สำหรับมาตรฐานนี้ ค่านี้จะหมายถึงวันและเวลาที่แฟ้มมีการเปลี่ยนแปลง

en: Set here the fractions of seconds for the date and time of image creation.
th: ตั้งค่าเศษส่วนของวินาทีของวันและเวลาที่ภาพถูกสร้าง

en: Original date and time
th: วันและเวลาดั้งเดิม

en: Set original date to today
th: ตั้งวันดั้งเดิมเป็นวันนี้

en: Set here the date and time when the original image data was generated. For a digital still camera the date and time the picture was taken are recorded.
th: ตั้งค่าวันและเวลาที่ภาพดั้งเดิมถูกสร้างขึ้นได้ที่นี่ สำหรับกล้องดิจิทัล ค่านี้จะหมายถึงวันและเวลาที่ภาพถูกถ่ายบันทึกมา

en: Set here the fractions of seconds for the date and time when the original image data was generated.
th: ตั้งค่าเศษส่วนของวินาทีของวันและเวลาที่ภาพดั้งเดิมถูกสร้างขึ้น

en: Digitization date and time
th: วันและเวลาที่แปลงเป็นดิจิทัล

en: Set digitization date to today
th: ตั้งวันที่แปลงเป็นดิจิทัลเป็นวันนี้

en: Set here the date and time when the image was stored as digital data. If, for example, an image was captured by a digital still camera and at the same time the file was recorded, then Original and Digitization date and time will have the same contents.
th: ตั้งค่าวันและเวลาที่ภาพถูกเก็บในรูปแบบข้อมูลดิจิทัลได้ที่นี่ ตัวอย่างเช่น ภาพที่ถูกถ่ายมาจากกล้องดิจิทัล ค่านี้จะหมายถึงวันและเวลาที่ถ่ายภาพมา ดังนั้น ค่าวันและเวลาดั้งเดิมและวันและเวลาแปลงเป็นดิจิทัลจะเป็นค่าเดียวกัน

en: Set here the fractions of seconds for the date and time when the image was stored as digital data.
th: ตั้งค่าเศษส่วนของวินาทีของวันและเวลาที่ภาพถูกจัดเก็บในรูปแบบข้อมูลดิจิทัลได้ที่นี่

en: Device manufacturer (*):
th: ผู้ผลิตอุปกรณ์ (*):

en: Set here the manufacturer of image input equipment used to take the picture. This field is limited to ASCII characters.
th: ตั้งค่าชื่อของผู้ผลิตอุปกรณ์ที่ใช้สร้างภาพได้ที่นี่ โดยต้องป้อนเป็นตัวอักษรรหัสแอสกีเท่านั้น

en: Device model (*):
th: รุ่นของอุปกรณ์ (*):

en: Set here the model of image input equipment used to take the picture. This field is limited to ASCII characters.
th: ตั้งค่ารุ่นของอุปกรณ์ที่ใช้สร้างภาพได้ที่นี่ โดยต้องป้อนเป็นตัวอักษรรหัสแอสกีเท่านั้น

en: Device type:
th: ประเภทของอุปกรณ์:

en: Film scanner
th: เครื่องสแกนฟิล์ม

en: Reflection print scanner
th: เครื่องสแกนภาพพิมพ์สะท้อนแสง

en: Digital still camera
th: กล้องถ่ายภาพนิ่งดิจิทัล

en: Select here the image input equipment type used to take the picture.
th: เลือกประเภทของอุปกรณืที่ใช้ในการสร้างภาพได้ที่นี่

en: Exposure time (seconds):
th: เวลาเปิดรับแสง (วินาที):

en: Set on this option to set the exposure time of picture, given in seconds.
th: ตั้งค่าของตัวเลือกนี้ เพื่อตั้งเวลาที่ใช้ในการเปิดรับแสงของภาพ โดยมีหน่วยเป็นวินาที

en: Exposure program:
th: โปรแกรมปรับค่าแสง:

[ctx: exposure program]
en: Not defined
th: ไม่ระบุ

[ctx: exposure program]
en: Manual
th: แมนนวล (M)

[ctx: exposure program]
en: Auto
th: อัตโนมัติ (Auto)

[ctx: exposure program]
en: Aperture priority
th: ปรับความเร็วชัตเตอร์อัตโนมัติ (A/Av)

[ctx: exposure program]
en: Shutter priority
th: ปรับรูรับแสงอัตโนมัติ (S/Tv)

[ctx: exposure program]
en: Creative program
th: สัญลักษณ์ภาพ/โปรแกรมสำเร็จรูป

[ctx: exposure program]
en: Action program
th: โหมดถ่ายภาพเคลื่อนไหว

[ctx: exposure program]
en: Portrait mode
th: โหมดถ่ายภาพบุคคล

[ctx: exposure program]
en: Landscape mode
th: โหมดถ่ายภาพทิวทัศน์

en: Select here the program used by the camera to set exposure when the picture was taken.
th: เลือกโปรแกรมสำเร็จรูปที่ถูกใช้บนกล้องเพื่อปรับค่าแสงเมื่อใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Exposure mode:
th: โหมดค่าแสง:

[ctx: exposure mode]
en: Auto
th: อัตโนมัติ (Auto)

[ctx: exposure mode]
en: Manual
th: แมนนวล (M)

[ctx: exposure mode]
en: Auto bracket
th: ถ่ายคร่อมค่าแสงอัตโนมัติ

en: Select here the mode used by the camera to set exposure when the picture was taken. In auto-bracketing mode, the camera shoots a series of frames of the same scene at different exposure settings.
th: เลือกโหมดที่ใช้บนกล้องในการปรับค่าแสงเมื่อใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่ ในโหมด ถ่ายคร่อมค่าแสงอัตโนมัตินั้น ตัวกล้องจะมีการถ่ายภาพเดียวกันไว้หลายครั้ง โดยมีการใช้ค่าแสงที่แตกต่างกันออกไปหลายค่า

en: Exposure bias (APEX):
th: ค่าชดเชยแสง (หน่วย APEX):

en: Set here the exposure bias value (in APEX units) used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าชดเชยแสง (มีหน่วยเป็น APEX) ที่ใช้บนกล้องเมื่อใช้ถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Metering mode:
th: โหมดการวัดแสง:

[ctx: metering mode]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: metering mode]
en: Average
th: เฉลี่ยทั้งภาพ

[ctx: metering mode]
en: Center weighted average
th: เฉลี่ยเน้นกลางภาพ

[ctx: metering mode]
en: Spot
th: เฉพาะจุด

[ctx: metering mode]
en: Multi-spot
th: เฉลี่ยหลายจุด

[ctx: metering mode]
en: Multi-segment
th: เฉลี่ยหลายส่วน

[ctx: metering mode]
en: Partial
th: เน้นเฉพาะส่วน (Partial)

[ctx: metering mode]
en: Other
th: อื่น ๆ

en: Select here the metering mode used by the camera to set exposure when the picture was taken.
th: เลือกโหมดการวัดค่าแสงที่ใช้บนกล้องเพื่อตั้งค่าแสงเมื่อใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Sensitivity (ISO):
th: ความไวแสง (ISO):

en: Select here the ISO Speed of the camera which took the picture.
th: เลือกค่าความไวแสงแบบ ISO ของกล้องเมื่อใช้ถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Sensing method:
th: วิธีการของเซ็นเซอร์:

en: Not defined
th: ไม่ระบุ

en: One-chip color area
th: พื้นที่ของชิปสีหนึ่งตัว

en: Two-chip color area
th: พื้นที่ของชิปสีสองตัว

en: Three-chip color area
th: พื้นที่ของชิปสีสามตัว

en: Color sequential area
th: พื้นที่สีต่อเนื่องกัน

en: Trilinear sensor
th: เซ็นเซอร์แบบไตรลิเนียร์

en: Color sequential linear
th: สีต่อเนื่องแบบเชิงเส้น

en: Select here the image sensor type used by the camera to take the picture.
th: เลือกประเภทของเซ็นเซอร์รับภาพที่ใช้บนกล้องเมื่อภาพถูกถ่ายได้ที่นี่

en: Focal length (mm):
th: ทางยาวโฟกัส (ม.ม.):

en: Set here the lens focal length in millimeters used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าทางยาวโฟกัสของเลนส์ (หน่วยเป็น ม.ม.) ที่ถูกใช้เมื่อภาพถูกถ่าย

en: Focal length in 35mm film (mm):
th: ทางยาวโฟกัสเทียบกับระบบฟิล์ม 35 ม.ม. (ม.ม.):

en: Set here equivalent focal length assuming a 35mm film camera, in mm. A value of 0 means the focal length is unknown.
th: ตั้งค่าทางยาวโฟกัสเทียบกับระบบฟิล์ม 35 ม.ม. มีหน่วยเป็นมิลลิเมตรได้ที่นี่ ค่า 0 หมายถึงไม่ทราบค่าทางยาวโฟกัส

en: Digital zoom ratio:
th: อัตราส่วนตัวคูณทางดิจิทัล:

en: Set here the digital zoom ratio used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าอัตราส่วนตัวคูณทางดิจิทัลที่ถูกใช้กับกล้องเมื่อภาพถูกถ่ายได้ที่นี่

en: Lens aperture (f-number):
th: ค่ารูรับแสงเลนส์ (f-number):

en: Select here the lens aperture used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าความกว้างรูรับแสงของเลนส์ที่ใช้กับกล้องเมื่อภาพถูกถ่ายได้ที่นี่

en: Max. lens aperture (f-number):
th: ค่ารูรับแสงสูงสุดของเลนส์ (f-number):

en: Select here the smallest aperture of the lens used by camera to take the picture.
th: ตั้งค่าความกว้างรูรับแสงแคบสุดของเลนส์ที่ใช้กับกล้องเมื่อใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่

en: No flash
th: ไม่ใช้แฟลช

en: Fired
th: ใช้แฟลช

en: Fired, no strobe return light
th: ใช้แฟลช และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Fired, strobe return light
th: ใช้แฟลช และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, compulsory
th: บังคับใช้แฟลช

en: Yes, compulsory, no return light
th: บังคับใช้แฟลช และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, compulsory, return light
th: บังคับใช้แฟลช และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: No, compulsory
th: บังคับไม่ใช้แฟลช

en: No, auto
th: ไม่ใช้แฟลช (โหมดอัตโนมัติ)

en: Yes, auto
th: ใช้แฟลช (โหมดอัตโนมัติ)

en: Yes, auto, no return light
th: ใช้แฟลชอัตโนมัติ และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, auto, return light
th: ใช้แฟลชอัตโนมัติ และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: No flash function
th: ไม่มีความสามารถในการใช้แฟลช

en: Yes, red-eye
th: ใช้แฟลช และปรับลดตาแดง

en: Yes, red-eye, no return light
th: ใช้แฟลช ปรับลดตาแดง และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, red-eye, return light
th: ใช้แฟลช ปรับลดตาแดง และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, compulsory, red-eye
th: บังคับใช้แฟลช และปรับลดตาแดง

en: Yes, compulsory, red-eye, no return light
th: บังคับใช้แฟลช ปรับลดตาแดง และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, compulsory, red-eye, return light
th: บังคับใช้แฟลช ปรับลดตาแดง และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, auto, red-eye
th: ใช้แฟลชอัตโนมัติ ปรับลดตาแดง

en: Yes, auto, red-eye, no return light
th: ใช้แฟลชอัตโนมัติ ปรับลดตาแดง และไม่มีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Yes, auto, red-eye, return light
th: ใช้แฟลชอัตโนมัติ ปรับลดตาแดง และมีการยิงแฟลชตรวจสอบ

en: Light source:
th: แหล่งกำเนิดแสง:

[ctx: light source]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: light source]
en: Daylight
th: แสงกลางวัน

[ctx: light source]
en: Fluorescent
th: หลอดฟลูออเรสเซนต์

[ctx: light source]
en: Tungsten (incandescent light)
th: หลอดทังสเตน (incandescent light)

[ctx: light source]
en: Flash
th: แสงแฟลช

[ctx: light source]
en: Fine weather
th: อากาศปลอดโปร่ง

[ctx: light source]
en: Cloudy weather
th: เมฆครึ้ม

[ctx: light source]
en: Shade
th: ในร่ม

[ctx: light source]
en: Daylight fluorescent (D 5700 - 7100K)
th: หลอดฟลูออเรสเซนต์แสงกลางวัน (D 5700 - 7100K)

[ctx: light source]
en: Day white fluorescent (N 4600 - 5400K)
th: หลอดฟลูออเรสเซนต์แสงของวัน (N 4600 - 5400K)

[ctx: light source]
en: Cool white fluorescent (W 3900 - 4500K)
th: หลอดฟลูออเรสเซนต์แสงขาวนวล (W 3900 - 4500K)

[ctx: light source]
en: White fluorescent (WW 3200 - 3700K)
th: หลอดฟลูออเรสเซนต์ขาว (WW 3200 - 3700K)

[ctx: light source]
en: Standard light A
th: แสงมาตรฐาน A

[ctx: light source]
en: Standard light B
th: แสงมาตรฐาน B

[ctx: light source]
en: Standard light C
th: แสงมาตรฐาน C

[ctx: light source]
en: ISO studio tungsten
th: หลอดทังสเตนสตูดิโอมาตรฐาน ISO

[ctx: light source]
en: Other light source
th: แหล่งกำเนิดแสงอื่น ๆ

en: Select here the kind of light source used to take the picture.
th: เลือกชนิดของแหล่งกำเนิดแสงที่ใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Flash mode:
th: การใช้แฟลช:

en: Select here the flash program mode used by the camera to take the picture.
th: เลือกโหมดการใช้แฟลชที่ถูกใช้ในการถ่ายภาพได้ที่นี่

en: Flash energy (BCPS):
th: กำลังของแฟลช (หน่วย BCPS):

en: White balance:
th: สมดุลสีขาว:

en: Identify subject of content (3 chars max):
th: การแสดงตัวของเนื้อหา (สูงสุด 3 ตัวอักษร):

en: Set here the category of content. This field is limited to 3 characters.
th: ตั้งค่าหมวดหมู่ของเนื้อหาที่นี่ โดยมีความยาวตัวอักษรแอสกีสูงสุดที่ 3 ตัวอักษร

en: Supplemental categories:
th: หมวดหมู่เพิ่มเติม:

en: &Add
th: เ&พิ่ม

en: &Delete
th: &ลบ

en: &Replace
th: แ&ทนที่

en: Headline:
th: บรรทัดสรุป:

[ctx: content description]
en: Caption:
th: คำบรรยายภาพ:

en: Caption Writer:
th: ผู้เขียนบรรยาย:

en: Enter the name of the caption author.
th: ป้อนชื่อของผู้เขียนคำบรรยายภาพ

en: Copyright:
th: การสงวนสิทธิ์:

en: Byline:
th: เป็นบรรทัด:

en: Set here the name of content creator.
th: ตั้งค่าชื่อของผู้สร้างเนื้อหา

en: Byline Title:
th: คำนำหน้าเป็นบรรทัด:

en: Set here the title of content creator.
th: ตั้งค่าคำนำหน้าของผู้สร้างเนื้อหาที่นี่

en: Credit:
th: เครดิต:

en: Set here the content provider.
th: ตั้งค่าผู้เผยแพร่เนื้อหาที่นี่

[ctx: original owner of content]
en: Source:
th: ต้นฉบับ:

en: Contact:
th: ติดต่อ:

en: No ObjectData
th: ไม่มีข้อมูลวัตถุ

en: Tagged Image File Format (version 5.0)
th: แฟ้มรูปแบบ TIFF - Tagged Image File Format (รุ่น 5.0)

en: Tagged Image File Format (version 6.0)
th: แฟ้มรูปแบบ TIFF - Tagged Image File Format (รุ่น 6.0)

en: Microsoft Bit Mapped Graphics File [*.BMP]
th: แฟ้มภาพ BMP (Microsoft Bit Mapped) [*.BMP]

en: Digital Audio File [*.WAV]
th: แฟ้มเสียงดิจิทัล [*.WAV]

en: Compressed Binary File [*.ZIP]
th: แฟ้มบีบอัดแบบไบนารี [*.ZIP]

en: Freehand (version 3.1)
th: Freehand (รุ่น 3.1)

en: Freehand (version 4.0)
th: Freehand (รุ่น 4.0)

en: Freehand (version 5.0)
th: Freehand (รุ่น 5.0)

en: Freehand (version 5.5)
th: Freehand (รุ่น 5.5)

en: Destination:
th: ปลายทาง:

en: U.N.O ID:
th: ค่าประจำตัวของวัตถุ (U.N.O):

en: Product ID:
th: ค่าประจำตัวของผลิตภัณฑ์:

en: Service ID:
th: ค่าประจำตัวของบริการ:

en: Envelope ID:
th: ค่าประจำตัวของซอง:

en: Priority:
th: ความสำคัญ:

[ctx: priority for the envelope]
en: 0: None
th: 0: ไม่สำคัญ

[ctx: priority for the envelope]
en: 1: High
th: 1: สูง

[ctx: priority for the envelope]
en: 5: Normal
th: 5: ปกติ

[ctx: priority for the envelope]
en: 8: Low
th: 8: ต่ำ

en: Select here the envelope priority.
th: เลือกระดับความสำคัญของซองที่นี่

en: Format:
th: รูปแบบ:

en: Select here envelope file format.
th: เลือกรูปแบบแฟ้มของซองที่นี่

en: Sent date:
th: วันที่ส่ง:

en: Sent time:
th: เวลาที่ส่ง:

en: Set envelope sent date to today
th: ตั้งค่าวันที่ส่งซองให้เป็นวันนี้

en: Set here the date when the service sent the material.
th: ตั้งค่าวันที่ที่บริการจะจัดส่งสารที่นี่

en: Set here the time when the service sent the material.
th: ตั้งค่าเวลาที่บริการจะจัดส่งสารที่นี่

en: Use information retrieval words:
th: ใช้ข้อมูลรายละเอียดจากคำต่าง ๆ ที่ได้รับมา:

en: Digitization date
th: วันที่แปลงเป็นดิจิทัล

en: Digitization time
th: เวลาแปลงเป็นดิจิทัล

en: Set here the creation date of digital representation.
th: ตั้งค่าวันที่แปลงเป็นข้อมูลดิจิทัลได้ที่นี่

en: Set here the creation time of digital representation.
th: ตั้งค่าเวลาที่แปลงเป็นข้อมูลดิจิทัลได้ที่นี่

en: Creation date
th: วันที่สร้าง

en: Creation time
th: เวลาที่สร้าง

en: Set here the creation date of intellectual content.
th: ตั้งค่าวันที่ที่สร้างเนื้อหาเพื่อให้มีผลกับลิขสิทธิ์ทางปัญญา

en: Set here the creation time of intellectual content.
th: ตั้งค่าเวลาที่สร้างเนื้อหาเพื่อให้มีผลกับลิขสิทธิ์ทางปัญญา

en: Set here the full country name referenced by the content.
th: เลือกชื่อเต็มของประเทศที่ถูกอ้างอิงโดยเนื้อหาได้ที่นี่

en: City:
th: เมือง:

en: Sublocation:
th: สถานที่ย่อย:

en: State/Province:
th: รัฐ/จังหวัด:

en: Country:
th: ประเทศ:

en: Select here country name of content origin.
th: เลือกชื่อประเทศต้นกำเนิดของเนื้อหาได้ที่นี่

en: Release date
th: วันที่เริ่มเผยแพร่

en: Release time
th: เวลาที่เริ่มเผยแพร่

en: Set release date to today
th: ตั้งเวลาที่เริ่มเผยแพร่เป็นวันนี้

en: Set here the earliest intended usable date of intellectual content.
th: ตั้งค่าวันที่ที่ต้องการแจ้งการมีผลด้านทรัพย์สินทางปัญญาได้ที่นี่

en: Set here the earliest intended usable time of intellectual content.
th: ตั้งค่าเวลาที่ต้องการแจ้งการมีผลด้านทรัพย์สินทางปัญญาได้ที่นี่

en: Expiration date
th: วันที่หมดอายุ

en: Expiration time
th: เวลาที่หมดอายุ

en: Set expiration date to today
th: เวลาที่หมดอายุเป็นวันนี้

en: Set here the latest intended usable date of intellectual content.
th: ตั้งค่าวันที่ที่ต้องการแจ้งการของสิ้นสุดทรัพย์สินทางปัญญาได้ที่นี่

en: Set here the latest intended usable time of intellectual content.
th: ตั้งค่าเวลาที่ต้องการแจ้งการของสิ้นสุดทรัพย์สินทางปัญญาได้ที่นี่

en: Language:
th: ภาษา:

en: Select here the language of content.
th: เลือกรหัสภาษาของเนื้อหาได้ที่นี่

[ctx: editorial urgency of content]
en: 0: None
th: 0: ไม่สำคัญ

[ctx: editorial urgency of content]
en: 1: High
th: 1: สูง

[ctx: editorial urgency of content]
en: 5: Normal
th: 5: ปกติ

[ctx: editorial urgency of content]
en: 8: Low
th: 8: ต่ำ

en: Select here the editorial urgency of content.
th: ตั้งค่าระดับความสำคัญหรือความเร่งด่วนของเนื้อหาได้ที่นี่

en: Cycle:
th: ช่วง:

en: News
th: ข่าว

en: Data
th: ข้อมูล

en: Advisory
th: รายงาน

en: Select here the editorial type of content.
th: เลือกชนิดของเนื้อหาได้ที่นี่

en: Reference:
th: อ้างอิง:

[ctx: image title]
en: Title:
th: เรื่อง:

en: Edit Status:
th: แก้ไขสถานะ:

en: Job Identifier:
th: การแสดงตัวของงาน:

en: Special Instructions:
th: แนะการใช้งานแบบพิเศษ:

en: Enter here a new supplemental category of content.
th: ป้อนหมวดหมู่เพิ่มเติมตัวใหม่ของเนื้อหาที่นี่

en: Default Language Caption Options
th: ภาษาปริยายของตัวเลือกคำบรรยายภาพ

en: Right Usage Terms:
th: เงื่อนไขการใช้สิทธิ์:

en: Contact
th: การติดต่อ

[ctx: contact email address]
en: E-mail:
th: อีเมล:

en: Set here the contact e-mail.
th: ตั้งค่าอีเมลสำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: URL:
th: ที่อยู่ URL:

en: Set here the contact URL.
th: ตั้งค่าที่อยู่ URL สำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: Phone:
th: หมายเลขโทรศัพท์:

en: Set here the contact 'phone number.
th: ตั้งค่าหมายเลขโทรศัพท์สำหรับติดต่อได้ที่นี่

[ctx: Street address]
en: Address:
th: ที่อยู่:

en: Set here the contact address.
th: ตั้งค่าที่อยู่สำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: Postal code:
th: รหัสไปรษณีย์:

en: Set here the contact postal code.
th: ตั้งค่ารหัสไปรษณีย์สำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: Set here the contact city.
th: ตั้งค่าเมืองสำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: Set here the contact country.
th: ตั้งค่าประเทศสำหรับติดต่อได้ที่นี่

en: Set here the original owner of content.
th: ตั้งค่าเจ้าของดั้งเดิมของเนื้อหาที่นี่

en: Set here the content's city of origin.
th: ตั้งค่าชื่อประเทศต้นกำเนิดของเนื้อหาได้ที่นี่

en: Set here the content's location within the city.
th: ตั้งค่าสถานที่ของเนื้อหาภายในประเทศที่นี่

en: Set here the content's Province or State of origin.
th: ตั้งค่าชื่อรัฐหรือจังหวัดต้นกำเนิดของเนื้อหาได้ที่นี่

[ctx: short title for the content]
en: Title:
th: เรื่อง:

en: Set here a shorthand reference for the content.
th: ตั้งค่าอ้างอิงสรุปของเนื้อหาได้ที่นี่

en: Nickname:
th: ชื่อเล่น:

en: A short informal name for the resource.
th: ชื่อไม่เป็นทางการอย่างสั้นของทรัพยากร

en: Identifiers:
th: ข้อความแสดงตัว:

en: Set here the strings that identify content that recurs.
th: ตั้งค่าข้อความที่ใช้ในการแสดงตัวเนื้อหาได้ที่นี่

en: Enter the editorial usage instructions.
th: ป้อนการแนะการใช้งานเกี่ยวกับการใช้งานเนื้อหา

en: Enter here the Subject Name. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
th: ป้อนชื่อของหัวข้อได้ที่นี่ หากคุณเลือกใช้รหัสอ้างอิงแบบ XMP/NAA มาตรฐาน ให้ป้อนค่านี้เป็นภาษาอังกฤษ

en: Enter here the Subject Matter Name. English language is used if you selected a standard XMP/NAA reference code.
th: ป้อนชื่อสาระสำคัญของหัวข้อได้ที่นี่ หากคุณเลือกใช้รหัสอ้างอิงแบบ XMP/NAA มาตรฐาน ให้ป้อนค่านี้เป็นภาษาอังกฤษ

en: Status
th: สถานะ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, ohHeaderLabel)
en: Select an optional calendar file with the official holidays
th: เลือกแฟ้มเสริมของปฏิทินที่มีข้อมูลวันหยุดต่าง ๆ อยู่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fhHeaderLabel)
en: Select an optional calendar file with your "family holidays"
th: เลือกแฟ้มเสริมของปฏิทินที่มีข้อมูล "วันหยุดของครอบครัว"

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, previewGroupBox) i18n: ectx: property (text), widget (QTableWidget, m_tableWidget)
en: Preview
th: แสดงตัวอย่าง

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, paperSizeCombo)
en: A4
th: เอ 4

note: i18n: ectx: property (text), item, widget (QComboBox, paperSizeCombo)
en: US Letter
th: กระดาษจดหมาย US

note: i18n: ectx: property (text), widget (QRadioButton, topRadio)
en: &Top
th: ด้าน&บน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, drawLinesCheckBox)
en: Draw lines on calendar
th: วาดเส้นในปฏิทิน

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, fontLabel)
en: Font:
th: แบบอักษร:

en: Choose events to show on the Calendar
th: เลือกเหตุการณ์ที่จะแสดงในปฏิทิน

en: No valid images selected for months<br/>Click Back to select images
th: ยังไม่มีภาพที่ใช้ได้ที่จะเลือกใช้กับเดือนต่าง ๆ<br/>โปรดคลิกย้อนกลับเพื่อเลือกภาพต่าง ๆ

en: Please note that you are making a calendar for<br/>the current year or a year in the past.
th: โปรดทราบว่าคุณกำลังทำการสร้างปฏิทินสำหรับ<br/>ปีปัจจุบันหรือปีที่ผ่าน ๆ มา

en: Click Next to start Printing<br/><br/>Following months will be printed for year %1:<br/>
th: คลิกถัดไป เพื่อเริ่มทำการพิมพ์<br/><br/>เดือนต่าง ๆ ต่อไปนี้จะถูกพิมพ์สำหรับปี %1:<br/>

en: &Abort
th: &ยุติ

en: Camera
th: กล้องถ่ายภาพ

en: unavailable
th: ไม่มีข้อมูล

en: Developer
th: ผู้พัฒนา

en: Author
th: ผู้ถ่าย

en: If set, the soundtrack for the current album will be saved and restored automatically on the next startup.
th: หากตั้งค่านี้ จะมีการบันทึกและเรียกคืนเสียงประกอบเมื่อเริ่มการทำงานครั้งหน้า สำหรับใช้กับอัลบั้มปัจจุบันให้โดยอัตโนมัติ

en: Load playlist from a file.
th: โหลดรายการเล่นขึ้นมาจากแฟ้ม

[ctx: number of tracks and running time]
en: 1 track [%2] | %1 tracks [%2]
th[0]: แทร็กเสียง %1 แทร็ก [%2]

en: Slide time is greater than soundtrack time. Suggestion: add more sound files.
th: เวลาของภาพนิ่งมากกว่าเวลาของเสียงประกอบ ข้อแนะนำ: ให้เพิ่มแฟ้มเสียงต่าง ๆ เข้ามาเพิ่มอีก

en: You can only move image files up one at a time.
th: คุณสามารถเลื่อนแฟ้มภาพขึ้นได้ครั้งละหนึ่งแฟ้มเท่านั้น

en: You can only move files down one at a time.
th: คุณสามารถเลื่อนแฟ้มลงได้ครั้งละหนึ่งแฟ้มเท่านั้น

en: Cannot create a preview of an empty file list.
th: ไม่สามารถสร้างตัวอย่างการฟังเสียงของรายการแฟ้มว่าง ๆ ได้

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_loopCheckBox)
en: &Loop
th: &วนภาพไปเรื่อย ๆ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_rememberSoundtrack)
en: Remember soundtrack
th: จดจำเสียงประกอบ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Time comparison
th: เปรียบเทียบเวลา

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Soundtrack:
th: เสียงประกอบ:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_playButton)
en: Play
th: เล่น

note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, m_stopButton)
en: Stop
th: หยุด

note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Time:
th: เวลา:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_useMillisecondsCheckBox)
en: Use &milliseconds instead of seconds
th: ใช้หน่วย&มิลลิวินาทีแทนวินาที

note: i18n: ectx: property (toolTip), widget (QCheckBox, m_enableMouseWheelCheckBox)
en: Enable mouse wheel to move between slides.
th: เปิดการใช้งานลูกล้อของเมาส์ เพื่อใช้เปลี่ยนภาพ

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_enableMouseWheelCheckBox)
en: Enable mouse &wheel
th: เปิดการใช้งาน&ลูกล้อของเมาส์

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_openGlFullScale)
en: Use full screen resolution (slower)
th: ใช้เต็มความละเอียดของหน้าจอ (ช้ากว่า)

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_kbDisableFadeCheckBox)
en: Disable &fade-in / fade-out
th: ปิดลูกเล่นค่อย ๆ เ&ข้ม/ค่อย ๆ จางหาย

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, m_kbDisableCrossfadeCheckBox)
en: Disable &cross-fade
th: ปิดลูกเล่น&จาง/เข้มระหว่างเปลี่ยนภาพ

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Colors
th: สี

en: Cannot access file %1. Please check the path is correct.
th: ไม่สามารถเข้าใช้งานแฟ้ม %1 ได้ โปรดตรวจสอบว่าพาธว่ากำหนดไว้ถูกต้องหรือไม่

note: i18n: ectx: property (whatsThis), widget (QLabel, m_label6)
en: Total number of images in the portfolio and sequence duration.
th: จำนวนภาพทั้งหมดในรายการชุดผลงานและลำดับเวลา

[ctx: Filter Effect: Bend]
en: Bend
th: เบนภาพ

[ctx: Filter Effect: Cube]
en: Cube
th: หมุนลูกบาศก์

[ctx: Filter Effect: Fade]
en: Fade
th: ค่อย ๆ จางหาย/ค่อย ๆ ชัด

[ctx: Filter Effect: Flutter]
en: Flutter
th: กระพือภาพ

[ctx: Filter Effect: In Out]
en: In Out
th: ย่อ/ขยาย

[ctx: Filter Effect: Random effect]
en: Random
th: สุ่ม

en: OpenGL support is not available on your system.
th: ขออภัย ระบบของคุณไม่รองรับ OpenGL

[ctx: Filter Effect: Chess Board]
en: Chess Board
th: ตารางหมากรุก

[ctx: Filter Effect: Sweep]
en: Sweep
th: กวาดภาพ

[ctx: Filter Effect: Growing]
en: Growing
th: ค่อย ๆ ขยาย

[ctx: Filter Effect: Circle Out]
en: Circle Out
th: คลี่รัศมี

[ctx: Filter Effect: Multi-Circle Out]
en: Multi-Circle Out
th: คลี่หลายรัศมี

[ctx: Filter Effect: Spiral In]
en: Spiral In
th: เกลียวหมุนเข้าด้านใน

[ctx: Filter Effect: Blobs]
en: Blobs
th: หยดสี

en: The delay, in seconds, between images.
th: หน่วงเวลาระหว่างแต่ละภาพ มีหน่วยเป็นวินาที

en: Start with current image
th: เริ่มนำเสนอภาพด้วยภาพปัจจุบัน

en: If this option is enabled, the Slideshow will be started with the current image selected in the images list.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการนำเสนอภาพ โดยเริ่มนำเสนอภาพด้วยภาพปัจจุบันที่ถูกเลือกไว้ในรายการภาพ

en: Slideshow runs in a loop
th: นำเสนอภาพโดยวนภาพไปเรื่อย ๆ

en: Run the slideshow in a loop.
th: นำเสนอภาพโดยวนภาพไปเรื่อย ๆ

en: Show image file name
th: แสดงชื่อแฟ้ม

en: Show the image file name at the bottom of the screen.
th: แสดงชื่อแฟ้มภาพทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show image creation date
th: แสดงวันที่แฟ้มถูกสร้างจากกล้อง

en: Show the image creation time/date at the bottom of the screen.
th: แสดงวันที่/เวลาสร้างภาพทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show camera aperture and focal length
th: แสดงค่ารูรับแสงและทางยาวโฟกัสของกล้อง

en: Show the camera aperture and focal length at the bottom of the screen.
th: แสดงค่ารูรับแสงและทางยาวโฟกัสทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show camera exposure and sensitivity
th: แสดงค่าความไวชัตเตอร์และค่าความไวแสง

en: Show the camera exposure and sensitivity at the bottom of the screen.
th: แสดงค่าความไวชัตเตอร์และความไวแสง ทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show camera make and model
th: แสดงชื่อและรุ่นของกล้องที่ใช้ถ่าย

en: Show the camera make and model at the bottom of the screen.
th: แสดงชื่อและรุ่นของกล้องที่ใช้ถ่ายภาพทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show image caption
th: แสดงคำบรรยายภาพ

en: Show the image caption at the bottom of the screen.
th: แสดงคำบรรยายภาพ ทางด้านล่างของจอภาพด้วย

en: Show image tags
th: แสดงป้ายกำกับต่าง ๆ ของภาพ

en: Slideshow
th: นำเสนอภาพ

en: Date
th: วันที่

en: Location
th: สถานที่

en: Album
th: อัลบั้ม

en: New Album
th: อัลบั้มใหม่

en: Raw Import
th: นำเข้า Raw

en: Post Processing
th: กำลังประมวลผลหลังการกระทำ

en: Raw Decoding
th: กำลังถอดรหัสแฟ้ม RAW

en: Abort
th: ยุติ

en: Abort the current Raw image preview.
th: ยุติการแสดงภาพตัวอย่างของภาพแบบ Raw ตัวปัจจุบัน

en: Generate a Raw image preview using current settings.
th: สร้างการแสดงภาพตัวอย่างของภาพแบบ Raw โดยใช้การตั้งค่าปัจจุบัน

en: Brightness:
th: ค่าความสว่าง:

en: Set here the brightness adjustment of the image.
th: ปรับตั้งค่าความสว่างของภาพได้ที่นี่

en: Set here the contrast adjustment of the image.
th: ปรับแก้ค่าความเข้มแสดงของภาพได้ที่นี่

en: Gamma:
th: ค่าแกมม่า:

en: Set here the gamma adjustment of the image
th: ปรับแก้ค่าแกมม่าของภาพได้ที่นี่

en: Set here the color saturation correction.
th: ปรับตั้งค่าความอิ่มตัวของสีได้ที่นี่

en: Exposure (E.V):
th: ค่าแสง (E.V):

en: This value in E.V will be used to perform an exposure compensation of the image.
th: ค่านี้มีหน่วยเป็น E.V  โดยจะถูกเพิ่มเข้ากับค่าชดเชยแสงหลักเพื่อใช้ในการปรับแก้การชดเชยแสงที่ละเอียดมากขึ้น

en: This is the curve adjustment of the image luminosity
th: นี่เป็นเส้นโค้งที่ใช้ในการปรับแก้ค่าการกระจายของแสงบนภาพ

en: Reset
th: ตั้งค่าใหม่

en: Reset curve to linear
th: ปรับเส้นโค้งกลับเป็นเส้นตรง

en: Exposure
th: รูรับแสง/ความไวชัตเตอร์

en: Luminosity Curve
th: เส้นโค้งการกระจายของแสง

en: Info
th: ข้อมูล

en: Reset all settings to default values.
th: ปรับการตั้งค่าทั้งหมดกลับไปใช้ค่าปริยาย

en: Import
th: นำเข้า

en: Import image to editor using current settings.
th: นำเข้าภาพไปยังเครื่องมือแก้ไขภาพโดยใช้การตั้งค่าปัจจุบัน

en: Use Default
th: ใช้ค่าปริยาย

en: Use general Raw decoding settings to load this image in editor.
th: ใช้การตั้งค่าปริยายของการถอดรหัสข้อมูล Raw เพื่อโหลดภาพนี้ไปยังเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: Current Timeline Search
th: การค้นหาตามเส้นเวลา ตัวปัจจุบัน

en: Current Fuzzy Image Search
th: การค้นหาแบบฉลาดโดยใช้รูปภาพ ตัวปัจจุบัน

en: Current Fuzzy Sketch Search
th: การค้นหาแบบฉลาดปัจจุบันโดยใช้ภาพร่าง

en: Current Map Search
th: การค้นหาบนแผนที่ ตัวปัจจุบัน

en: Current Search
th: การค้นหา ตัวปัจจุบัน

en: Current Duplicates Search
th: การค้นหารายการซ้ำ ตัวปัจจุบัน

en: Enter new album name:
th: ป้อนชื่ออัลบั้มใหม่:

en: Searches
th: การค้นหา

en: <p>The collection is still available, but the identifier changed.<br/>This can be caused by restoring a backup, changing the partition layout or the file system settings.<br/>The collection is now located at this place:</p>
th: <p>คลังภาพยังคงมีให้ใช้งานอยู่ แต่ค่าการแสดงตัวของมันถูกแก้ไข <br/>ซึ่งอาจจะเกิดจากการเรียกคืนจากการสำรองข้อมูล, การเปลี่ยนแปลงพาร์ทิชัน หรือมีการตั้งค่าใหม่ให้กับระบบแฟ้มของคุณ <br/>ตอนนี้พบว่าคลังภาพอยู่ที่:</p>

en: The collection is located on a storage device which is not always attached. Mark the collection as a removable collection.
th: คลังภาพอยู่บนอุปกรณ์จัดเก็บข้อมูลที่ยังไม่ได้เสียบเข้ามายังเครื่องของคุณ ทำการทำเครื่องหมายว่าคลังภาพนี้เป็นคลังภาพแบบสื่อถอด/เสียบได้

en: Take no action now. I would like to solve the problem later using the setup dialog
th: ไม่มีการกระทำใด ๆ ในตอนนี้ ฉันต้องการให้ทำการแก้ไขปัญหาก่อน โดยใช้กล่องตั้งค่า

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the place to store the database. A database file from an older version of digiKam is found in this folder.</p> <p>Would you like to upgrade the old database file - confirming that this database file was indeed created for the pictures located in the folder "%2" - or ignore the old file and start with a new database?</p>
th: <p>คุณได้เลือกโฟลเดอร์ "%1" เพื่อใช้เป็นที่เก็บฐานข้อมูลแห่งใหม่ แต่พบว่ามันมีแฟ้มฐานข้อมูลรุ่นอื่น ๆ ของดิจิแคมอยู่ในโฟลเดอร์นี้</p> <p>คุณต้องการจะทำการปรับรุ่นแฟ้มฐานข้อมูลเก่า - การยืนยันนี้ จะทำให้แฟ้มฐานข้อมูลถูกสร้างขึ้นใหม่เพื่อใช้กับภาพต่าง ๆ ที่อยู่ในโฟลเดอร์ "%2" - หรือจะละทิ้งแฟ้มฐานข้อมูลเก่า แล้วเริ่มด้วยฐานข้อมูลใหม่แทน ?</p>

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database. A database file from an older version of digiKam is found in this folder.</p> <p>Would you like to upgrade the old database file, start with a new database, or copy the current database to this location and continue using it?</p>
th: <p>คุณได้เลือกโฟลเดอร์ "%1" เพื่อใช้เป็นที่เก็บฐานข้อมูลแห่งใหม่ แต่พบว่ามันมีแฟ้มฐานข้อมูลรุ่นเก่าของดิจิแคมอยู่ในโฟลเดอร์นี้</p> <p>คุณต้องการจะทำการปรับรุ่นแฟ้มฐานข้อมูลเก่า, เริ่มใช้งานฐานข้อมูลใหม่ หรือจะคัดลอกฐานข้อมูลปัจจุบันไปยังตำแหน่งนี้ แล้วทำการใช้งานมันต่อไป ?</p>

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Trying to upgrade old databases.
th: ล้มเหลวในการคัดลอกฐานข้อมูลเก่าแฟ้ม ("%1") ไปยังตำแหน่งใหม่ ("%2") กำลังพยายามทำการปรับรุ่นฐานข้อมูลเก่า

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database.</p><p>Would you like to copy the current database to this location and continue using it, or start with a new database?</p>
th: <p>คุณได้เลือกโฟลเดอร์ "%1" เพื่อใช้เป็นที่เก็บฐานข้อมูลแห่งใหม่ </p><p>คุณต้องการจะคัดลอกฐานข้อมูลปัจจุบันไปยังตำแหน่งใหม่ และทำการใช้งานมันต่อไป หรือจะเริ่มโดยใช้ฐานข้อมูลตัวใหม่ ?</p>

en: <p>You have chosen the folder "%1" as the new place to store the database. There is already a database file in this location.</p> <p>Would you like to use this existing file as the new database, or remove it and copy the current database to this place?</p>
th: <p>คุณได้เลือกโฟลเดอร์ "%1" เพื่อใช้เป็นที่เก็บฐานข้อมูลแห่งใหม่ แน่พบว่ามันมีแฟ้มฐานข้อมูลอยู่ในตำแหน่งใหม่อยู่ก่อนแล้ว</p><p>คุณต้องการจะใช้แฟ้มที่มีอยู่ก่อนแล้วเป็นฐานข้อมูลใหม่ หรือจะลบมันก่อน แล้วคัดลอกฐานข้อมูลปัจจุบันไปยังตำแหน่งใหม่แทน ?</p>

en: Failed to backup the existing database file ("%1"). Refusing to replace file without backup, using the existing file.
th: ล้มเหลวในการสำรองข้อมูลแฟ้มฐานข้อมูลที่มีอยู่แล้ว ("%1") จึงทำการปฏิเสธการแทนที่แฟ้มโดยไม่มีการสำรองข้อมูล และจะใช้งานแฟ้มที่มีอยู่แล้วแทน

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Starting with an empty database.
th: ล้มเหลวในการคัดลอกฐานข้อมูลเก่าแฟ้ม ("%1") ไปยังตำแหน่งใหม่ ("%2") กำลังเริ่มโดยใช้ฐานข้อมูลว่าง ๆ

en: The collection location supplied is invalid or currently not available.
th: ตำแหน่งคลังภาพที่ให้มาใช้งานไม่ได้ หรืออาจจะยังไม่มีให้ใช้งานในตอนนี้

en: No parent found for album.
th: ไม่พบอัลบั้มแม่ของอัลบั้ม

en: Album name cannot be empty.
th: ชื่อของอัลบั้มไม่สามารถว่างไว้ได้

en: Album name cannot contain '/'.
th: ชื่ออัลบั้มไม่สามารถมีอักษร '/' ได้

en: createPAlbum does not accept the root album as parent.
th: createPAlbum ไม่ยอมรับอัลบั้มรากเป็นอัลบั้มแม่

en: An existing album has the same name.
th: มีอัลบั้มอื่นที่มีชื่อเดียวกันนี้อยู่แล้ว

en: Failed to add album to database
th: ล้มเหลวในการเพิ่มอัลบั้มไปยังฐานข้อมูล

en: No such album
th: ไม่มีอัลบั้ม

en: Cannot rename root album
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่ออัลบั้มรากได้

en: Cannot rename album root album
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่ออัลบั้มรากของอัลบั้มได้

en: Album name cannot contain '/'
th: ชื่ออัลบั้มไม่สามารถมีอักษร '/' ได้

en: Another album with the same name already exists.
    Please choose another name.
th: มีอัลบั้มอื่นที่มีชื่อเดียวกันนี้อยู่ก่อนแล้ว
    โปรดตั้งชื่ออัลบั้มเป็นชื่ออื่น

en: Failed to rename Album
th: ล้มเหลวในการเปลี่ยนชื่ออัลบั้ม

en: Cannot edit root album
th: ไม่สามารถแก้ไขอัลบั้มรากได้

en: No parent found for tag
th: ไม่พบป้ายตัวแม่ของป้ายกำกับ

en: Tag name cannot be empty
th: ชื่อของป้ายกำกับไม่สามารถว่างไว้ได้

en: Tag name cannot contain '/'
th: ชื่อของป้ายกำกับไม่สามารถมีอักษร '/' ได้

en: Tag name already exists
th: มีป้ายกำกับที่มีชื่อนี้อยู่แล้ว

en: Failed to add tag to database
th: ล้มเหลวในการเพิ่มป้ายกำกับไปยังฐานข้อมูล

en: Cannot edit root tag
th: ไม่สามารถแก้ไขป้ายกำกับรากได้

en: Cannot move root tag
th: ไม่สามารถย้ายป้ายกำกับรากได้

en: No such tag
th: ไม่มีป้ายกำกับ

en: Context menu
th: เมนูเมื่อคลิกขวา

en: Find Duplicates...
th: ค้นหาภาพซ้ำ...

en: Refresh
th: ปรับปรุงใหม่

en: No Album Selected
th: ยังไม่มีการเลือกอัลบั้มใด ๆ

en: No Tag Selected
th: ยังไม่มีการเลือกป้ายกำกับใด ๆ

en: 1 Tag selected | %1 Tags selected
th[0]: เลือกป้ายกำกับไว้ %1 ป้าย

en: 1 Album selected | %1 Albums selected
th[0]: เลือกอัลบั้มไว้ %1 อัลบั้ม

en: Create New Album
th: สร้างอัลบั้มใหม่

en: &New Album
th: อัลบั้มใ&หม่

en: Create new album
th: สร้างอัลบั้มใหม่

en: Sorry, digiKam does not support remote URLs as collections.
th: ขออภัย ดิจิแคมยังไม่รองรับคลังภาพแบบที่อยู่ URL ทางไกล

en: The selected folder does not exist or is not readable
th: โฟลเดอร์ที่เลือกอาจจะยังไม่มีอยู่ หรืออาจจะไม่สามารถอ่านได้

en: There is already a collection containing the folder "%1"
th: มีคลังภาพที่บรรจุโฟลเดอร์ "%1" ไว้ภายในอยู่แล้ว

en: The storage media can be uniquely identified.
th: สื่อจัดเก็บข้อมูลสามารถแสดงตัวเป็นเอกภาพ

en: The collection is located on your harddisk
th: คลังภาพนี้ มีตำแหน่งที่เก็บอยู่ในฮาร์ดดิสก์ของคุณ

en: This is a CD/DVD, which is identified by the label that you can set in your CD burning application. There is already another entry with the same label. The two will be distinguished by the files in the top directory, so please do not append files to the CD, or it will not be recognized. In the future, please set a unique label on your CDs and DVDs if you intend to use them with digiKam.
th: นี่เป็นแผ่นซีดี/ดีวีดี ซึ่งจะแสดงตัวโดยใช้ป้ายชื่อของแผ่น โดยคุณสามารถตั้งป้ายชื่อนี้ได้ในโปรแกรมเขียนแผ่นของคุณ และมันมีรายการอื่นที่มีป้ายชื่อเดียวกันนี้อยู่แล้ว ทั้งสองอาจจะไม่สามารถถูกจัดการได้ หรืออาจจะมีแฟ้มต่างกันในไดเรกทอรีราก ดังนั้นอย่าทำการเพิ่มแฟ้มไปยังแผ่นซีดี, ดังนั้นในอนาคต กรุณาตั้งป้ายชื่อของแผ่นซีดีและดีวีดีของคุณให้แตกต่างและมั่นใจได้ว่าจะไม่ซ้ำกับแผ่นอื่น ๆ ด้วย หากคุณต้องการใช้งานมันร่วมกับ digiKam

en: This is a CD/DVD. It will be identified by the label ("%1")that you have set in your CD burning application. If you create further CDs for use with digikam in the future, please remember to give them a unique label as well.
th: นี่เป็นแผ่นซีดี/ดีวีดี ซึ่งจะแสดงตัวโดยใช้ป้ายชื่อของแผ่น ("%1") ที่คุณได้ตั้งไว้ได้ในโปรแกรมเขียนแผ่นของคุณ ในอนาคต หากคุณต้องการใช้งานมันร่วมกับ digiKam โปรดตั้งป้ายชื่อของแผ่นซีดีและดีวีดีของคุณให้แตกต่างและมั่นใจได้ว่าจะไม่ซ้ำกับแผ่นอื่น ๆ ด้วย

en: This is a removable storage medium that will be identified by its label ("%1")
th: นี่เป็นสื่อจัดเก็บข้อมูลแบบถอดเสียบที่จะแสดงตัวโดยใช้ป้ายชื่อของมัน ("%1")

en: This entry will only be identified by the path where it is found on your system ("%1"). No more specific means of identification (UUID, label) is available.
th: รายการนี้จะแสดงตัวด้วยพาธที่มันถูกพบบนระบบของคุณ ("%1") เท่านั้น แต่จะไม่มีการใช้การแสดงค่าประจำตัวอื่นๆ (ค่า UUID, ป้ายชื่อ)

en: It is not possible on your system to identify the storage medium of this path. It will be added using the file path as the only identifier. This will work well for your local hard disk.
th: มันเป็นไปไม่ได้ที่จะแสดงตัวสื่อจัดเก็บข้อมูลของพาธนี้บนระบบของคุณ มันจะถูกเพิ่มเข้ามาโดยการใช้พาธของแฟ้มเท่านั้นเพื่อใช้เป็นค่าสำหรับแสดงตัว ซึ่งมันจะทำงานได้ดีกับฮาร์ดดิสก์ที่อยู่ภายในระบบของคุณเอง

en: You need to locally mount your Samba share. Sorry, digiKam does currently not support smb:// URLs.
th: คุณต้องทำการเมานท์พื้นที่ใช้งานร่วมกันของแซมบ้ามาไว้บนระบบของคุณก่อน เนื่องจากดิจิแคมยังไม่รองรับการใช้ที่อยู่ URL ในรูปแบบ smb://

en: There is already a collection for a network share with the same path.
th: มีคลังภาพที่ใช้พื้นที่ใช้งานร่วมกันบนเครือข่ายตัวเดียวกันนี้อยู่ก่อนแล้ว

en: The network share will be identified by the path you selected. If the path is empty, the share will be considered unavailable.
th: พื้นที่ใช้งานร่วมกันบนเครือข่ายจะถูกแสดงตัวโดยใช้ค่าพาธของมันตามที่คุณเลือก หากค่าพาธว่าง พื้นที่ใช้งานร่วมกันนั้นจะไม่สามารถใช้งานได้

en: The database is not valid: the "DBVersion" setting does not exist. The current database schema version cannot be verified. Try to start with an empty database.
th: ฐานข้อมูลใช้งานไม่ได้: ยังไม่มีการตั้งค่าของ "DBVersion" อยู่ ทำให้ไม่สามารถตรวจความถูกต้องของรุ่นของชุดรูปแบบฐานข้อมูลปัจจุบันได้ โปรดลองเริ่มการทำงานด้วยฐานข้อมูลเปล่าดู

en: Failed to create tables in database.
th: ล้มเหลวในการสร้างตารางในฐานข้อมูล

en: Failed to copy the old database file ("%1") to its new location ("%2"). Error message: "%3". Please make sure that the file can be copied, or delete it.
th: ล้มเหลวในการคัดลอกแฟ้มฐานข้อมูลเก่า ("%1") ไปยังตำแหน่งใหม่ ("%2") ได้ข้อความผิดพลาดคือ: "%3" โปรดตรวจสอบเพื่อความแน่ใจว่า แฟ้มดังกล่าวสามารถที่จะคัดลอกหรือลบมันได้

en: Copied database file
th: คัดลอกฐานข้อมูลแล้ว

en: The old database file ("%1") has been copied to the new location ("%2") but it cannot be opened. Please delete both files and try again, starting with an empty database.
th: แฟ้มฐานข้อมูลรุ่นเก่า ("%1") ถูกคัดลอกไปยังตำแหน่งใหม่ ("%2") เรียบร้อยแล้วแต่มันไม่สามารถเปิดได้ โปรดลบแฟ้มนี้และลองใหม่อีกครั้ง โดยจะเริ่มการทำงานใหม่ด้วยฐานข้อมูลเปล่า

en: Opened new database file
th: เปิดแฟ้มฐานข้อมูลใหม่แล้ว

en: Prepared table creation
th: เตรียมการสร้างตารางข้อมูลแล้ว

en: Created tables
th: สร้างตารางข้อมูลเรียบร้อยแล้ว

en: No album library path has been found in the configuration file. Giving up the schema updating process. Please try with an empty database, or repair your configuration.
th: ไม่พบส่วนระบุถึงตำแหน่งของคลังอัลบั้มในแฟ้มปรับแต่ง กำลังยกเลิกกระบวนการปรับปรุงรายการ โปรดลองใหม่อีกครั้งโดยใช้ฐานข้อมูลเปล่า หรือแก้ไขการตั้งค่าของคุณเสียก่อน

en: Configured one album root
th: ปรับแต่งตำแหน่งรากของอัลบั้มแล้ว

en: Imported albums
th: นำเข้าอัลบั้มแล้ว

en: Imported images information
th: นำเข้าข้อมูลรายละเอียดของรูปภาพแล้ว

en: Last Search (0.9)
th: การค้นหาล่าสุด (0.9)

en: Initialized and imported file suffix filter
th: เริ่มใช้และนำเข้าตัวกรองคำนำหน้าแฟ้มเรียบร้อยแล้ว

en: Did the initial full scan
th: ทำการตรวจค้นเต็มรูปแบบแล้ว

en: Imported creation dates
th: นำเข้าวันที่สร้างภาพแล้ว

en: Imported comments
th: แสดงหมายเหตุของภาพแล้ว

en: Imported ratings
th: นำเข้าระดับความชื่นชอบแล้ว

en: Dropped v3 tables
th: ลบตารางข้อมูล รุ่น 3

[ctx: RAW image file (), the parentheses contain the file suffix, like MRW]
en: RAW image file (%1)
th: แฟ้มข้อมูลดิบของภาพ (RAW) (%1)

en: The database has been used with a more recent version of digiKam and has been updated to a database schema which cannot be used with this version. (This means this digiKam version is too old, or the database format is to recent) Please use the more recent version of digikam that you used before.
th: ฐานข้อมูลที่มีอยู่ที่มีการใช้ไปก่อนหน้านี้ เป็นฐานข้อมูลรุ่นที่ใหม่กว่าที่ดิจิแคมใช้ และได้ถูกปรับปรุงให้เป็นชุดรูปแบบฐานข้อมูลที่ไม่สามารถจะใช้ได้กับดิจิแคมรุ่นนี้ (ซึ่งหมายความว่าดิจิแคมรุ่นนี้เก่าเกินไปนั่นเอง หรือเป็นไปได้ว่า รูปแบบของฐานข้อมูลนั้นใหม่เกินไป) โปรดใช้ดิจิแคมรุ่นที่ใหม่มากกว่ารุ่นที่คุณกำลังใช้อยู่นี้

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: You must select a folder for digiKam to store information and metadata in a database file.
th: คุณต้องเลือกโฟลเดอร์ที่จะให้ 'ดิจิแคม' ใช้ในการจัดเก็บข้อมูลรายละเอียดและข้อมูลกำกับ ไว้ในแฟ้มฐานข้อมูลก่อน

en: <p>The folder to put your database in does not seem to exist:</p><p><b>%1</b></p>Would you like digiKam to create it for you?
th: <p>โฟลเดอร์ต่อไปนี้ที่คุณเลือกให้ใช้จัดเก็บฐานข้อมูลของคุณยังไม่มีอยู่: </p><p><b>%1</b></p> คุณต้องการจะให้ 'ดิจิแคม' สร้างโฟลเดอร์ให้คุณหรือไม่ ?

en: <p>digiKam could not create the folder to host your database file.
    Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
th: <p>'ดิจิแคม' ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์เพื่อใช้เก็บแฟ้มฐานข้อมูลของคุณได้
    โปรดเลือกเป็นตำแหน่งโฟลเดอร์อื่น ๆ</p><p><b>%1</b></p>

en: <p>You do not seem to have write access for the folder to host the database file.<br/>Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
th: <p>คุณยังไม่มีสิทธิ์ในการเขียนไปยังโฟลเดอร์ต่อไปนี้ที่กำหนดให้ใช้เก็บแฟ้มฐานข้อมูล<br/>โปรดเลือกเป็นตำแหน่งอื่น ๆ </p><p><b>%1</b></p>

en: Format
th: รูปแบบ

en: Count
th: จำนวน

en: Total Items
th: รายการทั้งหมด

en: This is the list of items that are about to be deleted.
th: นี่เป็นรายการของแฟ้มภาพที่จะทำการลบ

en: If checked, files will be permanently removed instead of being placed in the Trash.
th: หากกาเลือกตัวเลือกนี้ แฟ้มที่ถูกสั่งลบจะถูกลบออกไปจากเครื่องจริง ๆ แทนการทิ้งลงโฟลเดอร์ถังขยะ

en: Do not &ask again
th: ไม่ต้องทำการ&ถามอีก

en: These items will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.
th: รายการเหล่านี้จะถูก<b>ลบออกไปอย่างถาวร</b>จากฮาร์ดดิสก์ของคุณ

en: These items will be moved to Trash.
th: รายการเหล่านี้จะถูกทิ้งลงในถังขยะ

en: These albums will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.
th: อัลบั้มเหล่านี้จะถูก<b>ลบออกไปอย่างถาวร</b>จากฮาร์ดดิสก์ของคุณ

en: These albums will be moved to Trash.
th: อัลบั้มเหล่านี้จะถูกทิ้งลงในถังขยะ

en: <b>1</b> album selected. | <b>%1</b> albums selected.
th[0]: เลือกไว้ทั้งหมด <b>%1</b> อัลบั้ม

en: <p>These albums will be <b>permanently deleted</b> from your hard disk.</p><p>Note that <b>all subalbums</b> are included in this list and will be deleted permanently as well.</p>
th: <p>อัลบั้มเหล่านี้จะถูก<b>ลบออกไปอย่างถาวร</b>จากฮาร์ดดิสก์ของคุณ</p><p>ควรทราบไว้ว่า <b>อัลบั้มย่อยทั้งหมด</b>ที่อยู่ภายในรายการเหล่านี้ จะถูกลบออกไปอย่างถาวรเช่นเดียวกัน</p>

en: <p>These albums will be moved to Trash.</p><p>Note that <b>all subalbums</b> are included in this list and will be moved to Trash as well.</p>
th: <p>อัลบั้มเหล่านี้จะถูกทิ้งลงในถังขยะ</p><p>ควรทราบไว้ว่า <b>อัลบั้มย่อยทั้งหมด</b>ที่อยู่ภายในรายการเหล่านี้ จะถูกทิ้งลงถังขยะเช่นเดียวกัน</p>

en: &Move to Trash
th: ทิ้งลง&ถังขยะ

en: <i>Make:</i>
th: <i>สร้างด้วย:</i>

en: <i>Model:</i>
th: <i>รุ่น:</i>

en: <i>Created:</i>
th: <i>สร้างเมื่อ:</i>

en: <i>Aperture:</i>
th: <i>รูรับแสง:</i>

en: <i>Focal:</i>
th: <i>ทางยาวโฟกัส:</i>

en: <i>Exposure:</i>
th: <i>ความไวชัตเตอร์:</i>

en: <i>Sensitivity:</i>
th: <i>ความไวแสง:</i>

en: Copy to Clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

[ctx: Color Model: Grayscale]
en: Grayscale
th: ระดับสีเทา

[ctx: Color Model: Monochrome]
en: Monochrome
th: สีขาวดำ

[ctx: Color Model: Indexed]
en: Indexed
th: สีที่ทำดัชนี

[ctx: Color Model: Uncalibrated (RAW)]
en: Uncalibrated (RAW)
th: ยังไม่มีการตั้งค่า (RAW)

[ctx: Color Model: Unknown]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Set here the gamma adjustment of the image.
th: ปรับแก้ค่าแกมม่าของภาพได้ที่นี่

[ctx: generic black and white film]
en: Generic
th: ฟิล์มทั่วไป

en: <b>Generic</b>:<p>Simulate a generic black and white film.</p>
th: <b>ฟิล์มทั่วไป</b>:<p>จำลองฟิล์มแบบขาวดำทั่วไป</p>

en: Agfa 200X
th: ฟิล์ม Agfa 200X

en: <b>Agfa 200X</b>:<p>Simulate the Agfa 200X black and white film at 200 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Agfa 200X</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Agfa 200X ที่มีค่าความไวแสง ISO200</p>

en: Agfa Pan 25
th: ฟิล์ม Agfa Pan 25

en: <b>Agfa Pan 25</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 25 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Agfa Pan 25</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Agfa Pan 25 ที่มีค่าความไวแสง ISO25</p>

en: Agfa Pan 100
th: ฟิล์ม Agfa Pan 100

en: <b>Agfa Pan 100</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 100 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Agfa Pan 100</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Agfa Pan 100 ที่มีค่าความไวแสง ISO100</p>

en: Agfa Pan 400
th: ฟิล์ม Agfa Pan 400

en: <b>Agfa Pan 400</b>:<p>Simulate the Agfa Pan black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Agfa Pan 400</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Agfa Pan 400 ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: Ilford Delta 100
th: ฟิล์ม Ilford Delta 100

en: <b>Ilford Delta 100</b>:<p>Simulate the Ilford Delta black and white film at 100 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford Delta 100</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford Delta 100 ที่มีค่าความไวแสง ISO100</p>

en: Ilford Delta 400
th: ฟิล์ม Ilford Delta 400

en: <b>Ilford Delta 400</b>:<p>Simulate the Ilford Delta black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford Delta 400</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford Delta 400 ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: Ilford Delta 400 Pro 3200
th: ฟิล์ม Ilford Delta 400 Pro 3200

en: <b>Ilford Delta 400 Pro 3200</b>:<p>Simulate the Ilford Delta 400 Pro black and white film at 3200 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford Delta 400 Pro 3200</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford Delta 400 Pro 3200 ที่มีค่าความไวแสง ISO3200</p>

en: Ilford FP4 Plus
th: ฟิล์ม Ilford FP4 Plus

en: <b>Ilford FP4 Plus</b>:<p>Simulate the Ilford FP4 Plus black and white film at 125 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford FP4 Plus</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford FP4 Plus ที่มีค่าความไวแสง ISO125</p>

en: Ilford HP5 Plus
th: ฟิล์ม Ilford HP5 Plus

en: <b>Ilford HP5 Plus</b>:<p>Simulate the Ilford HP5 Plus black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford HP5 Plus</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford HP5 Plus ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: Ilford PanF Plus
th: ฟิล์ม Ilford PanF Plus

en: <b>Ilford PanF Plus</b>:<p>Simulate the Ilford PanF Plus black and white film at 50 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford PanF Plus</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford PanF Plus ที่มีค่าความไวแสง ISO50</p>

en: Ilford XP2 Super
th: ฟิล์ม Ilford XP2 Super

en: <b>Ilford XP2 Super</b>:<p>Simulate the Ilford XP2 Super black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Ilford XP2 Super</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Ilford XP2 Super ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: Kodak Tmax 100
th: ฟิล์ม Kodak Tmax 100

en: <b>Kodak Tmax 100</b>:<p>Simulate the Kodak Tmax black and white film at 100 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Kodak Tmax 100</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Kodak Tmax 100 ที่มีค่าความไวแสง ISO100</p>

en: Kodak Tmax 400
th: ฟิล์ม Kodak Tmax 400

en: <b>Kodak Tmax 400</b>:<p>Simulate the Kodak Tmax black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Kodak Tmax 400</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Kodak Tmax 400 ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: Kodak TriX
th: ฟิล์ม Kodak TriX

en: <b>Kodak TriX</b>:<p>Simulate the Kodak TriX black and white film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์ม Kodak TriX</b>:<p>จำลองฟิล์มขาวดำ Kodak TriX ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: <b>Ilford SPX 200</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 200 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 200</b>:<p>จำลองฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 200 ที่มีค่าความไวแสง ISO200</p>

en: <b>Ilford SPX 400</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 400 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 400</b>:<p>จำลองฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 400 ที่มีค่าความไวแสง ISO400</p>

en: <b>Ilford SPX 800</b>:<p>Simulate the Ilford SPX infrared film at 800 ISO.</p>
th: <b>ฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 800</b>:<p>จำลองฟิล์มอินฟราเรด Ilford SPX 800 ที่มีค่าความไวแสง ISO800</p>

en: No Lens Filter
th: ไม่ใช้เลนส์ฟิลเตอร์

en: <b>No Lens Filter</b>:<p>Do not apply a lens filter when rendering the image.</p>
th: <b>ไม่ใช้เลนส์ฟิลเตอร์</b>:<p>ไม่ต้องปรับใช้เลนส์ฟิลเตอร์เมื่อทำการแสดงผลภาพ</p>

en: Green Filter
th: ฟิลเตอร์สีเขียว

en: Orange Filter
th: ฟิลเตอร์สีส้ม

en: Red Filter
th: ฟิลเตอร์สีแดง

en: Yellow Filter
th: ฟิลเตอร์สีเหลือง

en: Yellow-Green Filter
th: ฟิลเตอร์สีเหลือง-เขียว

en: Blue Filter
th: ฟิลเตอร์สีน้ำเงิน

en: Strength:
th: ความแรง:

en: Here, set the strength adjustment of the lens filter.
th: ตั้งค่าปรับแก้ความแรงของเลนส์ฟิลเตอร์ได้ที่นี่

en: No Tone Filter
th: ไม่ใช้ฟิลเตอร์ปรับโทนของภาพ

en: <b>No Tone Filter</b>:<p>Do not apply a tone filter to the image.</p>
th: <b>ไม่ใช้ฟิลเตอร์ปรับโทนของภาพ</b>:<p>ไม่ต้องปรับโทนของภาพแต่อย่างใด</p>

en: Sepia Filter
th: ฟิลเตอร์ภาพซีเปีย

en: Brown Filter
th: ฟิลเตอร์สีน้ำตาล

en: Cold Filter
th: ฟิลเตอร์โทนเย็น

en: Selenium Filter
th: ฟิลเตอร์ซีลีเนียม

en: Platinum Filter
th: ฟิลเตอร์แพลททินัม

en: Lens Filters
th: เลนส์ฟิลเตอร์

en: Tone
th: โทนภาพ

en: Luminosity
th: การกระจายของแสง

en: "%1" is not a Black & White settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มตั้งค่าภาพขาว-ดำ

en: Cannot load settings from the Black & White text file.
th: ไม่สามารถโหลดค่าจากแฟ้มตั้งค่าภาพขาว-ดำได้

en: Cannot save settings to the Black & White text file.
th: ไม่สามารถบันทึกค่าที่ตั้งไว้ไปยังแฟ้มตั้งค่าภาพขาว-ดำได้

en: Curve free mode
th: โหมดเส้นโค้งอิสระ

en: With this button, you can draw your curve free-hand with the mouse.
th: ด้วยปุ่มนี้ คุณสามารถจะวาดเส้นโค้งอิสระได้ด้วยการใช้เมาส์

en: Curve smooth mode
th: โหมดเส้นโค้งนุ่มนวล

en: With this button, the curve type is constrained to be a smooth line with tension.
th: ด้วยปุ่มนี้ คุณสามารถจะให้เส้นโค้งถูกปรับให้มีความนุ่มนวลอย่างต่อเนื่องได้

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Shadow Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า <b>โทนสีมืด</b> เพื่อปรับจุดบนเส้นโค้งให้นุ่มนวล บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Middle Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า <b>โทนสีกลาง</b> เพื่อปรับจุดบนเส้นโค้งให้นุ่มนวล บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: With this button, you can pick the color from original image used to set <b>Highlight Tone</b> smooth curves point on Red, Green, Blue, and Luminosity channels.
th: ใช้ปุ่มนี้เพื่อเลือกสีจากภาพต้นฉบับ เพื่อใช้ในการตั้งค่า <b>โทนสีสว่าง</b> เพื่อปรับจุดบนเส้นโค้งให้นุ่มนวล บนช่อง สีแดง, สีเขียว, สีน้ำเงิน และการกระจายตัวของแสง

en: Adjust Curves
th: ปรับแก้สีผ่านเส้นโค้ง

en: Cannot load from the Gimp curves text file.
th: ไม่สามารถเรียกใช้จากแฟ้มเส้นโค้งของ Gimp ได้

en: Cannot save to the Gimp curves text file.
th: ไม่สามารถบันทึกไปเป็นแฟ้มเส้นโค้งของ Gimp ได้

en: Loading image...
th: กำลังโหลดรูปภาพ...

en: Histogram calculation...
th: การคำนวณกราฟแสดงความถี่...

en: Histogram
    calculation
    failed.
th: การคำนวณ
    กราฟแสดงความถี่
    ล้มเหลว

[ctx: solid border type]
en: Solid
th: ทึบ

[ctx: beveled border type]
en: Beveled
th: ลาดเอียง

en: Decorative Pine
th: ลวดลายต้นสน

en: Decorative Wood
th: ลวดลายเนื้อไม้

en: Decorative Paper
th: ลวดลายกระดาษ

en: Decorative Parquet
th: ลวดลายไม้ปาเกต์

en: Decorative Ice
th: ลวดลายน้ำแข็ง

en: Decorative Leaf
th: ลวดลายใบไม้

en: Decorative Marble
th: ลวดลายหินอ่อน

en: Decorative Rain
th: ลวดลายสายฝน

en: Decorative Craters
th: ลวดลายปล่องภูเขาไฟ

en: Decorative Dried
th: ลวดลายดินแตกระแหง

en: Decorative Pink
th: ลวดลายหินสีชมพู

en: Decorative Stone
th: ลวดลายหินกรวด

en: Decorative Chalk
th: ลวดลายชอล์ก

en: Decorative Granite
th: ลวดลายหินแกรนิต

en: Decorative Rock
th: ลวดลายก้อนหิน

en: Decorative Wall
th: ลวดลายผนัง

en: Select the border type to add around the image here.
th: เลือกประเภทของกรอบภาพที่จะใช้ล้อมภาพได้ที่นี่

en: Preserve Aspect Ratio
th: รักษาสัดส่วนภาพ

en: Enable this option if you want to preserve the aspect ratio of image. If enabled, the border width will be a percentage of the image size, else the border width will be in pixels.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้หากคุณต้องการให้คงสัดส่วนเดิมของภาพไว้ด้วย หากเปิดใช้ ค่าความกว้างของกรอบจะเป็นร้อยละของขนาดมิติภาพ หากปิดการใช้ค่าความกว้างกรอบจะใช้หน่วยเป็นพิกเซล

en: Set here the border width as a percentage of the image size.
th: ตั้งค่าความกว้างกรอบ (หน่วยเป็นร้อยละของขนาดภาพ)

en: Width (pixels):
th: ความกว้าง (พิกเซล):

en: Set here the border width in pixels to add around the image.
th: ตั้งค่าความกว้างกรอบ (หน่วยเป็นพิกเซล) เพื่อล้อมรอบภาพ

[ctx: first color for border effect]
en: First:
th: สีแรก:

[ctx: second color for border effect]
en: Second:
th: สีที่สอง:

en: Set here the foreground color of the border.
th: ปรับตั้งค่าสีพื้นหน้าของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the Background color of the border.
th: ปรับตั้งค่าสีพื้นหลังของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the main border.
th: ปรับตั้งค่าสีหลักของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the line.
th: ปรับตั้งค่าสีเส้นของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the upper left area.
th: ปรับตั้งค่าสีพื้นที่ด้านบนซ้ายของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the lower right area.
th: ปรับตั้งค่าสีพื้นที่ด้านล่างขวาของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the first line.
th: ปรับตั้งค่าสีเส้นแรกของกรอบได้ที่นี่

en: Set here the color of the second line.
th: ปรับตั้งค่าสีเส้นที่สองของกรอบได้ที่นี่

en: Rotate Right
th: หมุนภาพไปทางขวา

en: Rotate Left
th: หมุนภาพไปทางซ้าย

en: Flip Horizontally
th: พลิกภาพทางแนวนอน

en: Flip Vertically
th: พลิกภาพทางแนวตั้ง

en: Crop
th: ครอบตัด

en: Intensity:
th: ความหนาแน่น:

en: Set here the film ISO-sensitivity to use for simulating the film graininess.
th: ตั้งค่าความไวแสงของฟิล์มได้ที่นี่ (หน่วยเป็น ISO) เพื่อใช้สำหรับการเลียนแบบเกรนของฟิล์มที่จะปรับใช้กับลูกเล่น

en: Shadows:
th: เงา:

en: Set how much the filter affects highlights.
th: ตั้งค่าว่าจะให้ฟิลเตอร์มีผลเพียงใดกับพื้นที่โทนสว่าง

en: Midtones:
th: โทนปานกลาง:

en: Set how much the filter affects midtones.
th: ตั้งค่าว่าจะให้ฟิลเตอร์มีผลเพียงใดกับพื้นที่โทนปานกลาง

en: Highlights:
th: โทนสว่าง:

en: Set how much the filter affects shadows.
th: ตั้งค่าว่าจะให้ฟิลเตอร์มีผลเพียงใดกับพื้นที่โทนมืด

en: Detail preservation:
th: การรักษารายละเอียด:

en: Preservation of details to set the sharpening level of the small features in the target image. Higher values leave details sharp.
th: รักษารายละเอียดของภาพได้ เพื่อตั้งค่าระดับความคมเล็กน้อยของภาพเป้าหมาย ค่าที่สูงจะยิ่งทำให้รายละเอียดภาพมีความคมชัดมากขึ้น

en: Smoothing:
th: ความนุ่มนวล:

en: Regularity:
th: ความสม่ำเสมอ:

en: Iterations:
th: การทำซ้ำ:

en: Sets the number of times the filter is applied to the image.
th: ตั้งค่าจำนวนครั้งที่จะเรียกใช้ฟิลเตอร์นี้กับรูปภาพ

en: Noise:
th: จุดรบกวน:

en: Sets the noise scale.
th: ปรับตั้งค่าขนาดของจุดรบกวน

en: Angular step:
th: ระดับขั้นเชิงมุม:

en: Integral step:
th: ระดับขั้นเชิงอินทีกรัล:

en: Set here the spatial integral step.
th: ปรับตั้งค่าระดับขั้นเชิงอินทีกรัลได้ที่นี่

en: Fast approximation
th: การประมาณแบบเร็ว

en: Enable fast approximation when rendering images.
th: เปิดใช้การประมาณแบบเร็วเมื่อคำนวณการแสดงผลภาพต่าง ๆ

en: Clear List
th: ล้างรายการ

[ctx: average filter mode]
en: Average
th: เฉลี่ย

[ctx: linear filter mode]
en: Linear
th: เชิงเส้น

[ctx: quadratic filter mode]
en: Quadratic
th: ควอดราติก

[ctx: cubic filter mode]
en: Cubic
th: ลูกบาศก์

en: Black Frame...
th: ภาพมืดจากกล้อง (Black Frame)...

en: Select Black Frame Image
th: เลือกภาพมืดจากกล้อง

en: Select the hue and saturation adjustments of the image.
th: เลือกปรับค่าความเข้มและความอิ่มสีของภาพได้ที่นี่

en: You can see here a color preview of the hue and saturation adjustments.
th: คุณสามารถเห็นตัวอย่างสีของการปรับค่าความเข้มและความอิ่มสีได้ที่นี่

en: Hue:
th: ความเข้มสี:

en: Set here the hue adjustment of the image.
th: ปรับตั้งค่าความเข้มสีของภาพได้ที่นี่

en: Set here the saturation adjustment of the image.
th: ปรับตั้งค่าความอิ่มสีของภาพได้ที่นี่

en: Lightness:
th: ระดับแสง:

en: Set here the lightness adjustment of the image.
th: ปรับตั้งค่าระดับแสงของภาพได้ที่นี่

en: Convert to:
th: แปลงเป็น:

en: Select the profile of the color space to convert to.
th: เลือกโพรไฟล์ของขอบเขตสีที่จะแปลงไป

en: Function:
th: ฟังก์ชัน:

en: Stretch contrast
th: ยืดขยายความเปรียบต่าง

en: Highlights saturation:
th: ความอิ่มสีของส่วนสว่าง:

en: Shadow saturation:
th: ความอิ่มสีของเงา:

en: Power:
th: ระดับความแรง:

en: <b>Power</b>: How strong the effect is applied.
th: <b>ระดับความแรง</b>: ระดับความแรงของลูกเล่นที่จะปรับใช้

en: Blur:
th: ระดับการเบลอ:

en: <b>Blur</b>: How strong the image is blurred before combining with the original image and with the tonemapping function.
th: <b>ระดับการเบลอ</b>: ระดับความแรงที่จะใช้ทำให้ภาพเบลอก่อนทำการผนวกรวมเข้ากับภาพต้นฉบับ และฟังก์ชันการทำผังโทนสี

en: General settings
th: ตั้งค่าทั่วไปต่าง ๆ

en: Stage 1
th: ขั้นที่ 1

en: Stage 2
th: ขั้นที่ 2

en: Stage 3
th: ขั้นที่ 3

en: Stage 4
th: ขั้นที่ 4

en: "%1" is not a Photograph Local Contrast settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มข้อความเก็บการตั้งค่าความเปรียบต่างภายในภาพถ่าย

en: Cannot load settings from the Photograph Local Contrast text file.
th: ไม่สามารถโหลดการตั้งค่าจากแฟ้มตั้งค่าความเปรียบต่างภายในของภาพถ่ายได้

en: Cannot save settings to the Photograph Local Contrast text file.
th: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าต่าง ๆ ไปยังแฟ้มตั้งค่าความเปรียบต่างภายในของภาพถ่ายได้

en: Add vignetting
th: เพิ่มอาการขอบภาพมืด

en: You can see here a thumbnail preview of the anti-vignetting mask applied to the image.
th: คุณจะสามารถดูภาพตัวอย่างของผลที่ได้จากการปรับใช้การปรับแก้อาการขอบภาพมืดได้ที่นี่

en: Amount:
th: ผลรวม:

en: This value controls the degree of intensity of the filter at its point of maximum density.
th: ค่านี้ใช้ควบคุมองศาของการลดความหนาแน่นโดยฟิลเตอร์ ตรงจุดที่มีความหนาแน่นสูงสุด

en: Feather:
th: ค่าฟีเจอร์:

en: This value is used as the exponent controlling the fall-off in density from the inner circle of the filter to the outer circle.
th: ค่านี้จะถูกใช้ในการเป็นตัวยกกำลังเพื่อควบคุมระดับลดหลั่นของความหนาแน่นจากศูนย์กลางของฟิลเตอร์มายังเส้นรอบวง

en: Inner Radius:
th: รัศมีภายใน:

en: This value is the radius of the inner circle of the filter. In the inner circle the image is preserved. It is expressed as a multiple of the outer radius of the filter.
th: ค่านี้คือค่ารัศมีของวงกลมภายในของตัวฟิลเตอร์ โดยภาพที่อยู่ภายในวงกลมภายในนี้จะถูกรักษาไว้ โดยอาจมองเป็นรัศมีภายนอกของฟิลเตอร์หลายตัวก็ได้

en: Outer Radius:
th: รัศมีภายนอก:

en: This value is the radius of the outer circle of the filter. Outside the outer circle the effect of the filter is at its maximum. It is expressed as a multiple of the diagonal of the image.
th: ค่านี้คือค่ารัศมีภายนอกของวงกลมภายนอกของตัวฟิลเตอร์ ภายนอกของวงกลมภายนอกจะมีการปรับใช้ฟิลเตอร์อย่างสูงสุด โดยอาจมองเป็นค่าแนวทแยงมุมหลายค่าของภาพก็ได้

en: X offset:
th: ค่าเหลื่อมแนวแกน X:

en: X offset
th: ค่าเหลื่อมแนวแกน X

en: Y offset:
th: ค่าเหลื่อมแนวแกน Y:

en: Y offset
th: ค่าเหลื่อมแนวแกน Y

en: Use Metadata
th: ใช้ข้อมูลกำกับภาพ

[ctx: camera make]
en: Make:
th: สร้างด้วย:

[ctx: camera model]
en: Model:
th: รุ่น:

en: Set this option to try to guess the right camera/lens settings from the image metadata (as Exif or XMP).
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้เครื่องมือค้นหาการตั้งค่าที่ถูกต้องของกล้องและเลนส์ ขณะที่ใช้ถ่ายภาพ โดยดูจากข้อมูลกำกับภาพ (เช่น Exif หรือ XMP)

en: Aperture:
th: ขนาดรูรับแสง:

en: Chromatic Aberration
th: การเบี่ยงเบนโครมาติก

en: Vignetting
th: อาการขอบภาพมืด

en: Distortion
th: ความบิดเบือน

en: Channel:
th: ช่อง:

en: <p>Select the histogram scale.</p><p>If the image's maximal counts are small, you can use the <b>linear</b> scale.</p><p><b>Logarithmic</b> scale can be used when the maximal counts are big; if it is used, all values (small and large) will be visible on the graph.</p>
th: <p>เลือกปรับขนาดของกราฟแสดงความถี่ได้ที่นี่ </p><p>หากจำนวนนับสูงสุดของภาพมีค่าน้อยเกินไป  คุณอาจจะเปลี่ยนไปใช้การปรับขนาดแบบ<b>เชิงเส้น</b>แทนได้ </p><p>และหากค่าจำนวนนับสูงสุดของภาพมีค่ามากพอ ก็อาจจะเปลี่ยนมาใช้การปรับขนาดแบบ<b>ลอการิทึม</b>แทนก็ได้ และหากถูกใช้งาน จะสามารถมองเห็นค่าทั้งหมด (ทั้งค่าน้อยและค่ามาก) ได้บนกราฟ</p>

[ctx: linear histogram scaling mode]
en: Linear
th: เชิงเส้น

[ctx: logarithmic histogram scaling mode]
en: Logarithmic
th: ลอการิทึม

en: Here you can see the target preview image histogram drawing of the selected image channel. This one is re-computed at any settings changes.
th: คุณสามารถดูกราฟแสดงความถี่ของตัวอย่างภาพผลลัพธ์ ของช่องสีของภาพที่เลือกไว้ได้ที่นี่ และจะมีการปรับปรุงทุกครั้งที่มีการปรับเปลี่ยนการตั้งค่าต่าง ๆ

en: <p>Select the histogram channel to display:</p>
th: <p>เลือกช่องของกราฟแสดงความถี่ที่จะแสดง:</p>

[ctx: The luminosity channel]
en: Luminosity
th: การกระจายของแสง

en: <b>Luminosity</b>: display the image's luminosity values.
th: <b>การกระจายของแสง</b>: แสดงค่าการกระจายตัวของแสงของภาพ

[ctx: The red channel]
en: Red
th: สีแดง

en: <b>Red</b>: display the red image-channel values.
th: <b>สีแดง</b>: แสดงค่าต่าง ๆ ของช่องสีสีแดงของภาพ

[ctx: The green channel]
en: Green
th: สีเขียว

en: <b>Green</b>: display the green image-channel values.
th: <b>สีเขียว</b>: แสดงค่าต่าง ๆ ของช่องสีสีเขียวของภาพ

[ctx: The blue channel]
en: Blue
th: สีน้ำเงิน

en: <b>Blue</b>: display the blue image-channel values.
th: <b>สีน้ำเงิน</b>: แสดงค่าต่าง ๆ ของช่องสีสีน้ำเงินของภาพ

[ctx: The colors channel]
en: Colors
th: สีต่าง ๆ

en: <b>Colors</b>: Display all color channel values at the same time.
th: <b>สีต่าง ๆ</b>: แสดงค่าต่าง ๆ ของทุกช่องสีในคราวเดียวกัน

[ctx: The alpha channel]
en: Alpha
th: อัลฟา

en: <b>Alpha</b>: display the alpha image-channel values. This channel corresponds to the transparency value and is supported by some image formats, such as PNG or TIF.
th: <b>อัลฟา</b>: แสดงค่าของช่องอัลฟาที่ถูกใช้ในภาพ ช่องนี้จะเกี่ยวพันกับค่าความโปร่งแสง และมีแฟ้มภาพบางประเภทเท่านั้นที่รองรับ เช่น PNG หรือ TIF เป็นต้น

en: Threshold:
th: ค่ากระตุ้น:

en: Softness:
th: ระดับความนุ่มนวล:

en: Luminance
th: ลูมิแนนซ์

en: Chrominance Blue
th: โครมาแนนซ์ของสีน้ำเงิน

en: Chrominance Red
th: โครมาแนนซ์ของสีแดง

en: "%1" is not a Photograph Noise Reduction settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มการตั้งค่าการลดจุดรบกวนบนภาพ

en: Cannot load settings from the Photograph Noise Reduction text file.
th: ไม่สามารถโหลดการตั้งค่าจากแฟ้มลดจุดรบกวนบนภาพได้

en: Cannot save settings to the Photograph Noise Reduction text file.
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มการตั้งค่าการลดจุดรบกวนของภาพได้

en: Method:
th: วิธีการ:

en: Select the sharpening method to apply to the image.
th: เลือกวิธีการปรับความคมที่ต้องการจะปรับใช้กับภาพได้ที่นี่

en: A sharpness of 0 has no effect, 1 and above determine the sharpen matrix radius that determines how much to sharpen the image.
th: ค่าความคม 0 หมายถึงไม่ปรับ, ค่า 1 และมากกว่า จะมีผลกับรัศมีเมตริกซ์ที่ใช้คำนวนว่าจะให้ภาพมีความคมเพียงใด

en: Radius:
th: รัศมี:

en: Noise filter:
th: ตัวกรองจุดรบกวน:

en: Matrix size:
th: ขนาดเมทริกซ์:

en: "%1" is not a Photograph Refocus settings text file.
th: แฟ้ม "%1" ไม่ใช่แฟ้มการตั้งค่าการปรับโฟกัสของภาพถ่ายใหม่

en: Cannot load settings from the Photograph Refocus text file.
th: ไม่สามารถโหลดแฟ้มการตั้งค่าการปรับโฟกัสของภาพถ่ายใหม่ได้

en: Cannot save settings to the Photograph Refocus text file.
th: ไม่สามารถบันทึกการตั้งค่าไปยังแฟ้มการตั้งค่าการปรับโฟกัสของภาพถ่ายใหม่ได้

en: Main angle:
th: มุมหลัก:

en: An angle in degrees by which to rotate the image. A positive angle rotates the image clockwise; a negative angle rotates it counter-clockwise.
th: ค่ามุม (หน่วยเป็นองศา) ที่จะใช้ในการหมุนภาพ ค่ามุมที่เป็นบวก จะหมุนภาพตามเข็มนาฬิกา ค่าที่เป็นลบจะหมุนภาพทวนเข็มนาฬิกา

en: Fine angle:
th: มุมละเอียด:

en: This value in degrees will be added to main angle value to set fine target angle.
th: ค่านี้มีหน่วยเป็นองศา ซึ่งจะถูกเพิ่มเข้ากับค่ามุมหลัก เพื่อการปรับมุมที่ละเอียดขึ้น

en: Enable this option to apply the anti-aliasing filter to the rotated image. In order to smooth the target image, it will be blurred a little.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการลดรอยหยักกับภาพที่ถูกปรับหมุนภาพแล้ว เพื่อให้ภาพมีความนุ่มนวลไม่แตก แต่อาจจะทำให้ภาพเบลอได้เล็กน้อย

en: Auto-crop:
th: ครอบตัดอัตโนมัติ:

[ctx: no autocrop]
en: None
th: ไม่ใช้

en: Widest Area
th: พื้นที่กว้างที่สุด

en: Largest Area
th: พื้นที่ใหญ่ที่สุด

en: Select the method to process image auto-cropping to remove black frames around a rotated image here.
th: เลือกวิธีการที่จะใช้ประมวลผลครอบตัดภาพอัตโนมัติได้ที่นี่ เพื่อลบกรอบดำรอบภาพที่ถูกหมุนแล้วออกไป

en: Embed Original File
th: ฝังแนบแฟ้มต้นฉบับ

en: Lossless Compression
th: การบีบอัดแบบไม่สูญเสียข้อมูล

en: JPEG Preview:
th: ภาพตัวอย่างแบบ JPEG:

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: Medium
th: ปานกลาง

[ctx: embedded preview type in dng file]
en: Full size
th: ขนาดเต็ม

en: Failed to revise Exif orientation these files:
th: ล้มเหลวในการปรับแก้ข้อมูลการหมุนภาพสำหรับแฟ้มต่อไปนี้:

en: <br/><nobr><i>Text</i></nobr>
th: <br/><nobr><i>ข้อความ</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Mime Type</i></nobr>
th: <br/><nobr><i>ประเภท Mime</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Rating</i></nobr>
th: <br/><nobr><i>ระดับความชื่นชอบ</i></nobr>

en: <br/><nobr><i>Tags</i></nobr>
th: <br/><nobr><i>ป้ายกำกับ</i></nobr>

en: <nobr><b>Active filters:</b></nobr>
th: <nobr><b>ฟิลเตอร์ที่ทำงานอยู่:</b></nobr>

en: <nobr><b>Active filter:</b></nobr>
th: <nobr><b>ฟิลเตอร์ที่ทำงานอยู่:</b></nobr>

en: No active filter
th: ไม่มีฟิลเตอร์ที่ทำงานอยู่

en: All Files
th: แฟ้มทั้งหมด

en: Image Files
th: แฟ้มภาพ

en: No RAW Files
th: ไม่ใช่แฟ้มภาพประเภท RAW

en: JPEG Files
th: แฟ้มภาพประเภท JPEG

en: PNG Files
th: แฟ้มภาพประเภท PNG

en: TIFF Files
th: แฟ้มภาพประเภท TIFF

en: DNG Files
th: แฟ้มภาพประเภท DNG

en: RAW Files
th: แฟ้มประเภท RAW

en: Audio Files
th: แฟ้มเสียง

en: Filter by file type
th: ตัวกรองโดยใช้ประเภทแฟ้ม

en: Rating greater than or equal to %1.
th: ระดับความชื่นชอบมากกว่าหรือเท่ากับ %1

en: Rating equal to %1.
th: ระดับความชื่นชอบเท่ากับ %1

en: Rating less than or equal to %1.
th: ระดับความชื่นชอบน้อยกว่าหรือเท่ากับ %1

en: Greater Than or Equals Condition
th: เงื่อนไขมากกว่าหรือเท่ากับ

en: Equals Condition
th: เงื่อนไขเท่ากับ

en: Less Than or Equals Condition
th: เงื่อนไขน้อยกว่าหรือเท่ากับ

en: Text quick filter (search)
th: กรองข้อความด่วน (การค้นหา)

en: Tag Name
th: ชื่อของป้ายกำกับ

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Visit digiKam project website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์โครงการ digiKam

en: Captions:
th: คำบรรยายภาพ:

en: Enter caption author name here.
th: ป้อนชื่อของผู้เขียนข้อความบรรยายภาพที่นี่

en: <b>Altitude</b>:
th: <b>ระดับความสูง</b>:

en: <b>Latitude</b>:
th: <b>เส้นรุ้ง</b>:

en: <b>Longitude</b>:
th: <b>เส้นแวง</b>:

en: <b>Date</b>:
th: <b>วันที่</b>:

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Metadata
th: ข้อมูลกำกับภาพ

en: Geolocation
th: การระบุพิกัดตำแหน่ง

en: EXIF
th: ข้อมูล EXIF

en: Makernote
th: บันทึกผู้สร้าง

en: IPTC
th: ข้อมูล IPTC

en: XMP
th: ข้อมูล XMP

en: Count:
th: จำนวนนับ:

en: Size:
th: ขนาด:

en: Light Table
th: โต๊ะฉายแสง

en: Batch Queue Manager
th: จัดการคิวประมวลผลกลุ่มภาพ

en: Tag '%2' is assigned to one item. Do you want to continue? | Tag '%2' is assigned to %1 items. Do you want to continue?
th[0]: จะทำการกำหนดป้ายกำกับ '%2' ให้กับภาพ %1 ภาพ 
    คุณต้องการจะทำต่อไปหรือไม่ ?

en: Delete '%1' tag?
th: ต้องการจะลบป้ายกำกับ '%1' จริงหรือไม่ ?

en: Reset Tag Icon
th: ปรับไอคอนป้ายกำกับกลับเป็นค่าเดิม

en: Invert Selection
th: กลับค่าการเลือก

en: Toggle Auto
th: กาเลือก/ไม่กาเลือก อัตโนมัติ

[ctx: no auto toggle]
en: None
th: ไม่มี

[ctx: toggle child tags]
en: Children
th: เด็ก ๆ

[ctx: toggle parent tag]
en: Parents
th: พ่อแม่

[ctx: toggle child and parent tags]
en: Both
th: ทั้งคู่

en: Enter tag name here...
th: ป้อนชื่อของป้ายกำกับที่นี่...

en: <p>To create new tags, you can use the following rules:</p><p><ul><li>'/' can be used to create a tags hierarchy.<br/>Ex.: <i>"Country/City/Paris"</i></li><li>',' can be used to create more than one tags hierarchy at the same time.<br/>Ex.: <i>"City/Paris, Monument/Notre-Dame"</i></li><li>If a tag hierarchy starts with '/', root tag album is used as parent.</li></ul></p>
th: <p>ในการสร้างป้ายกำกับใหม่ ๆ นั้น คุณสามารถจะใช้กฎต่าง ๆ ต่อไปนี้ได้:</p><p><ul><li>'/' สามารถถูกใช้ในการสร้างป้ายกำกับแบบสืบทอดลำดับได้<br/>ตัวอย่าง: <i>"ประเทศ/เมือง/กรุงเทพฯ"</i></li><li>',' สามารถถูกใช้ในการสร้างป้ายกำกับมากกว่าหนึ่งตัวได้ในครั้งเดียว <br/>ตัวอย่าง: <i>"เมือง/กรุงเทพฯ, อนุสาวรีย์/ชัยสมรภูมิ"</i></li><li>หากลำดับการสืบทอดเริ่มด้วย '/' จะทำให้มีการใช้ป้ายกำกับของอัลบั้มรากมาเป็นตัวแม่</li></ul></p>

en: &Icon:
th: ไ&อคอน:

en: <b>Create New Tag</b>
th: <b>สร้างป้ายกำกับใหม่</b>

en: An error occurred during tag creation:
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างทำการสร้างป้ายกำกับ:

en: Tag Path
th: เส้นทางไปยังป้ายกำกับ

en: No Recently Assigned Tags
th: ยังไม่เคยมีการกำหนดป้ายกำกับมาก่อน

en: Add New Tag...
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่...

en: Assign this Tag
th: กำหนดให้ใช้ป้ายกำกับนี้

en: Remove this Tag
th: เอาป้ายกำกับนี้ออก

en: Go to this Tag
th: ไปยังป้ายกำกับนี้

en: Author Names:
th: ชื่อผู้ถ่าย:

en: Enter the names of the photograph's creators. Use semi-colons as separator here.
th: ป้อนชื่อของผู้ถ่ายภาพได้ที่นี่ หากมีหลายชื่อ ให้ใช้เครื่องหมายเซมิโคลอน (;) แยกแต่ละชื่อ

en: Authors' Positions:
th: ตำแหน่งของผู้ถ่ายภาพ:

en: Enter the job titles of the authors here.
th: ป้อนตำแหน่งหน้าที่การงานของผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: Enter the photograph credit here.
th: ป้อนข้อความให้เครดิตของภาพถ่ายที่นี่

en: Enter the copyright notice to identify the current owner(s) of the copyright here.
th: ป้อนการแจ้งการสงวนสิทธิ์หรือการมอบสิทธิ์ในการใช้ภาพถ่ายให้กับเจ้าของภาพในปัจจุบันที่นี่

en: Enter the list of instructions on how a resource can be legally used here.
th: ป้อนรายการคำแนะนำต่าง ๆ เกี่ยวกับสิทธิ์ในการใช้งานภาพถ่ายอย่างถูกต้องที่นี่

en: Enter the original owner of the photograph here.
th: ป้อนชื่อเจ้าของดั้งเดิมของภาพถ่ายได้ที่นี่

en: Instructions:
th: คำแนะนำ:

en: Enter the editorial notice here.
th: ป้อนความข้อความชี้แจงการแก้ไขภาพถ่ายได้ที่นี่

en: Rights
th: สิทธิ์

en: Enter the city of contents here.
th: ป้อนชื่อเมืองที่ภาพถูกถ่ายมาที่นี่

en: <p>This field should contain the name of the city where the photograph was taken.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าชื่อของเมืองที่ภาพถ่ายถูกถ่ายมา</p>

en: Enter the city sublocation of contents here.
th: ป้อนสถานที่ย่อยของเมืองที่ภาพถูกถ่ายมาที่นี่

en: <p>This field should contain the sublocation of the city where the photograph was taken.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าสถานที่ย่อยของเมือง ที่ที่ภาพถ่ายถูกถ่ายมา</p>

en: Enter the province or state of contents here.
th: ป้อนจังหวัดหรือรัฐที่ภาพถูกถ่ายมาที่นี่

en: <p>This field should contain the province or state where the photograph was taken.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าจังหวัดหรือรัฐที่ภาพถูกถ่ายมา</p>

en: <p>Select here the country where the photograph was taken.</p>
th: <p>เลือกประเทศที่ภาพถ่ายถูกถ่ายมาได้ที่นี่</p>

en: Enter the city name of the lead author here.
th: ป้อนชื่อของเมืองที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the city name where the lead author lives.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าชื่อเมืองที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Enter the country name of the lead author here.
th: ป้อนชื่อของประเทศที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the country name where the lead author lives.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าชื่อประเทศที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Enter the address of the lead author here.
th: ป้อนที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the address where the lead author lives.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าที่อยู่ที่หัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพพักอาศัยอยู่</p>

en: Postal Code:
th: รหัสไปรษณีย์:

en: Enter the postal code of the lead author here.
th: ป้อนรหัสไปรษณีย์ที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the postal code where the lead author lives.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่ารหัสไปรษณีย์ของที่พักของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Province:
th: จังหวัด:

en: Enter the province of the lead author here.
th: ป้อนจังหวัดที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the province where the lead author lives.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าจังหวัดที่อยู่ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Enter the email of the lead author here.
th: ป้อนอีเมลของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the email of the lead author.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าที่อยู่อีเมลของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Enter the phone number of the lead author here.
th: ป้อนหมายเลขโทรศัพท์ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the phone number of the lead author.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บหมายเลขโทรศัพท์ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Enter the web site URL of the lead author here.
th: ป้อนที่อยู่ URL ของเว็บไซต์ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพที่นี่

en: <p>This field should contain the web site URL of the lead author.</p>
th: <p>ช่องข้อมูลนี้ควรจะใช้เก็บค่าที่อยู่ URL ของหัวหน้ากลุ่มผู้ถ่ายภาพ</p>

en: Subjects
th: หัวข้อ

en: Template:
th: แม่แบบ:

en: Open metadata template editor
th: เปิดเครื่องมือแก้ไขข้อมูลกำกับภาพ

en: <p>Select here the action to perform using the metadata template.</p><p><b>To remove</b>: delete already-assigned template.</p><p><b>Do not change</b>: Do not touch template information.</p><p>All other values are template titles managed by digiKam. Selecting one will assign information as well.</p>
th: <p>เลือกการกระทำที่จะใช้ปฏิบัติการกับแม่แบบข้อมูลกำกับภาพ</p> <p><b>ทำการเอาออก</b>: ลบแม่แบบที่ถูกกำหนดไว้ให้อยู่แล้ว</p> <p><b>ไม่ต้องเปลี่ยนแปลง</b>: ไม่ต้องทำอะไรกับข้อมูลของแม่แบบ</p> <p>ค่าอื่น ๆ ทั้งหมด จะเป็นเรื่องต่าง ๆ ของแม่แบบซึ่งถูกจัดการผ่านดิจิแคม การเลือกตัวใดตัวหนึ่งจะเป็นการกำหนดข้อมูลรายละเอียดต่าง ๆ</p>

en: To remove
th: ทำการเอาออก

en: Do not change
th: ไม่ต้องเปลี่ยนแปลง

en: Names:
th: ชื่อ:

en: Usages:
th: การใช้:

en: No or invalid size specified
th: ไม่มีหรือระบุขนาดไม่ถูกต้อง

en: Thumbnail is null
th: ภาพตัวอย่างว่าง

en: Cannot create thumbnail for %1
th: ไม่สามารถสร้างภาพตัวอย่างขนาดเล็กสำหรับ %1 ได้

en: If Target File Exists:
th: หากมีแฟ้มเป้าหมายอยู่ก่อนแล้ว:

en: Overwrite automatically
th: ให้เขียนทับโดยอัตโนมัติ

en: No options available
th: ไม่มีตัวเลือกอยู่

en: System Font
th: แบบอักษรของระบบ

en: Custom Font
th: แบบอักษรกำหนดเอง

en: Choose...
th: เลือก...

en: Embedded JPEG Preview
th: แสดงภาพตัวอย่างแบบ JPEG ที่ฝังอยู่

en: Half Size Raw Preview
th: ดูตัวอย่างแบบครึ่งหนึ่งของภาพขนาดเต็ม

en: Reduced Size Preview
th: ดูตัวอย่างแบบลดขนาดภาพ

en: Pan the image to a region
th: แพนภาพไปยังขอบเขตพื้นที่

en: Uncalibrated color space
th: ขอบเขตสียังไม่มีการปรับตั้งให้เหมาะสม

en: No profile available...
th: ไม่มีโพรไฟล์...

en: Perceptual
th: ดูภาพ

en: Relative Colorimetric
th: หน่วยวัดค่าสีสัมพัทธ์

en: Absolute Colorimetric
th: หน่วยวัดค่าสีสัมบูรณ์

en: Saturation
th: ปรับความอิ่มสี

[ctx: %1 width, %2 height, %3 mpixels]
en: %1x%2 (%3Mpx)
th: %1x%2 (%3 ล้านพิกเซล)

[ctx: unknown image resolution]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Drag to reposition
th: ลากเพื่อปรับตำแหน่งใหม่

en: Show Thumbbar
th: แสดงแถบภาพตัวอย่าง

en: Developer and Windows port
th: ผู้พัฒนาและแปลงไปใช้บนระบบวินโดว์ส

en: Color Management
th: การจัดการระบบสี

en: Design, icons, logo, banner, mockup, beta tester
th: ออกแบบ, ไอคอน, โลโก้, แบนเนอร์, หุ่นจำลอง, ผู้ทดสอบรุ่นเบต้า

en: Bug reports and patches
th: รายงานข้อผิดพลาดและแพตช์แก้ไข

en: Webmaster
th: ผู้ดูแลเว็บ

en: Handbook writer, alpha tester, webmaster
th: ผู้เขียนคู่มือ, ผู้ทดสอบรุ่นอัลฟา, ผู้ดูแลเว็บ

en: Beta tester
th: ทดสอบรุ่นเบต้า

en: Feedback and patches. Handbook writer
th: แจ้งการใช้งานและแพตช์แก้ไข, เขียนคู่มือ

en: digiKam website banner and application icons
th: แบนเนอร์ของเว็บไซต์ digiKam และสร้างสรรค์ไอคอนของโปรแกรม

en: Various usability fixes and general application polishing
th: ปรับแก้ความง่ายในการใช้งานต่าง ๆ และทำให้โปรแกรมดูน่าใช้มากขึ้น

en: digiKam website, Feedback
th: เว็บไซต์ digiKam, แจ้งการใช้งาน

en: Bug reports, feedback and icons
th: รายงานข้อผิดพลาด, แจ้งการใช้งาน และสร้างสรรค์ไอคอน

en: Developer (2004-2005)
th: ผู้พัฒนา (2004-2005)

en: Developer (2004)
th: ผู้พัฒนา (2004)

[ctx: general keyboard shortcuts]
en: General
th: ทั่วไป

en: Components Information
th: รายละเอียดของส่วนประกอบต่าง ๆ

en: Supported RAW Cameras
th: รายการกล้องที่รองรับข้อมูลดิบ (RAW)

en: Donate...
th: บริจาค...

en: Contribute...
th: ขอมีส่วนร่วม...

en: Database Statistics
th: สถิติต่าง ๆ ของฐานข้อมูล

en: Size: %1
th: ขนาด: %1

[ctx: default theme name]
en: Default
th: ค่าปริยาย

en: EXIF viewer
th: ตัวแสดงข้อมูล EXIF

en: Makernotes viewer
th: บันทึกผู้สร้าง

en: IPTC viewer
th: ตัวแสดงข้อมูล IPTC

en: XMP viewer
th: ตัวแสดงข้อมูล XMP

en: <b>Title: </b><p>%1</p><b>Value: </b><p>%2</p><b>Description: </b><p>%3</p>
th: <b>หัวข้อ: </b><p>%1</p><b>ค่า: </b><p>%2</p><b>รายละเอียด: </b><p>%3</p>

en: Unavailable
th: ไม่มีข้อมูล

en: No description available
th: ไม่มีข้อมูลรายละเอียด

en: EXIF File to Save
th: แฟ้มข้อมูล EXIF ที่จะบันทึก

en: EXIF binary Files (*.exif)
th: แฟ้มข้อมูล EXIF แบบไบนารี (*.exif)

en: IPTC Records
th: รายการข้อมูล IPTC

en: IPTC File to Save
th: แฟ้มข้อมูล IPTC ที่จะบันทึก

en: IPTC binary Files (*.iptc)
th: แฟ้มข้อมูล IPTC แบบไบนารี (*.iptc)

en: Interoperability
th: เพิ่มจุดภาพ

en: Image Information
th: ข้อมูลรายละเอียดของภาพ

en: Photograph Information
th: ข้อมูลรายละเอียดของภาพถ่าย

en: Global Positioning System
th: ระบบหาตำแหน่งด้วยดาวเทียม (GPS)

en: Embedded Thumbnail
th: ภาพตัวอย่างที่แนบมาด้วย

en: Additional Exif Properties
th: คุณสมบัติเพิ่มเติมต่าง ๆ ของ Exif

en: Camera Raw
th: แฟ้ม RAW ของกล้อง

en: Exif-specific Properties
th: คุณสมบัติต่าง ๆ ของค่า Exif ที่ระบุ

en: IPTC Core
th: แกนข้อมูล IPTC

en: TIFF Properties
th: คุณสมบัติของภาพประเภท TIFF

en: Media Management
th: การจัดการสื่อ

en: Rights Management
th: การจัดการสิทธิ์

en: XMP Schema
th: ชุดรายการข้อมูลของ XMP

en: XMP File to Save
th: แฟ้มข้อมูล XMP ที่จะบันทึก

en: XMP text Files (*.xmp)
th: แฟ้มข้อความ XMP (*.xmp)

en: Rating
th: ระดับความชื่นชอบ

en: <p>The ICC profile path seems to be invalid.</p><p>If you want to set it now, select "Yes", otherwise select "No". In this case, "Color Management" feature will be disabled until you solve this issue</p>
th: <p>พาธไปยังโพรไฟล์สี ICC ดูเหมือนจะไม่ถูกต้อง</p><p>หากคุณต้องการจะตั้งค่ามันเดี๋ยวนี้ ให้เลือกที่ปุ่ม "ใช่" หากไม่ต้องการ ให้เลือกที่ปุ่ม "ไม่ใช่" ในกรณีนี้ คุณสมบัติ "การจัดการระบบสี" จะถูกปิดการทำงาน จนกว่าคุณจะแก้ปัญหานี้ให้เรียบร้อยเสียก่อน</p>

[ctx: unknown image dimensions]
en: Unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: <Image file name> (<Image number> of <Images in album>)]
en: %1 (%2 of %3)
th: แฟ้ม %1 (ภาพที่ %2 จาก %3 ภาพ)

en: Delete File
th: ลบแฟ้ม

en: Failed to save file: %1
th: ลัมเหลวในการบันทึกแฟ้ม: %1

en: About to delete file "%1"
    Are you sure?
th: กำลังจะทำการลบแฟ้ม "%1"
    คุณแน่ใจหรือไม่ ?

en: &Themes
th: &ชุดตกแต่ง

en: Open folder
th: เปิดโฟลเดอร์

note: i18n: ectx: Menu (File)
en: &File
th: แ&ฟ้ม

note: i18n: ectx: Menu (Color)
en: &Color
th: ปรับแก้&สี

note: i18n: ectx: Menu (Enhance)
en: Enh&ance
th: ปรับแก้ภา&พ

note: i18n: ectx: Menu (Transform)
en: Tra&nsform
th: แป&ลงภาพ

note: i18n: ectx: Menu (Decorate)
en: &Decorate
th: ตกแต่&งภาพ

en: <qt>Embedded Image Information Management<br/><i>Setup relations between images and metadata</i></qt>
th: <qt>การจัดการข้อมูลรายละเอียดที่ฝังแนบมากับภาพ<br/><i>ตั้งค่าความสัมพันธ์ต่าง ๆ ระหว่างภาพต่าง ๆ กับข้อมูลกำกับภาพ</i></qt>

en: Tool Tip
th: หน้าต่างผุด

en: RAW Decoding
th: ถอดรหัสแฟ้มประเภท RAW

en: <qt>RAW Files Decoding Settings<br/><i>Customize default RAW decoding settings</i></qt>
th: <qt>ตั้งค่าต่าง ๆ ของการถอดรหัสแฟ้มแบบ RAW<br/><i>ปรับตั้งค่าปริยายต่าง ๆ ของการถอดรหัสแฟ้มแบบ RAW </i></qt>

en: <qt>Settings for Color Management<br/><i>Customize color management settings</i></qt>
th: <qt>ตั้งค่าต่าง ๆ เกี่ยวกับการจัดการระบบสี<br/><i>ปรับตั้งค่าต่าง ๆ ของการจัดการระบบสีตามต้องการ</i></qt>

en: Save Images
th: บันทึกภาพ

en: <qt>Settings for Saving Image Files<br/><i>Set default configuration used to save images</i></qt>
th: <qt>ตั้งค่าสำหรับการจัดเก็บแฟ้มภาพต่าง ๆ<br/><i>ตั้งค่าปริยายที่จะถูกใช้ในการจัดเก็บภาพต่าง ๆ</i></qt>

en: Sort images by:
th: จัดเรียงลำดับภาพตาม:

[ctx: sort images by date]
en: Date
th: วันที่

[ctx: sort images by name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: sort images by size]
en: File Size
th: ขนาดแฟ้ม

en: Here, select whether newly-loaded images are sorted by their date, name, or size on disk.
th: เลือกการจัดเรียงลำดับภาพใหม่ที่ถูกโหลดตาม วันที่ของแฟ้ม, ชื่อของแฟ้ม หรือ ขนาดของแฟ้มบนดิสก์ ได้ที่นี่

en: Reverse ordering
th: กลับค่าการเรียงลำดับ

en: If this option is enabled, newly-loaded images will be sorted in descending order.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ ภาพที่ถูกโหลดใหม่จะถูกเรียงลำดับแบบจากน้อยไปหามาก

en: &Show splash screen at startup
th: แ&สดงหน้าต่างเริ่มการทำงาน

en: Sidebar tab title:
th: แสดงข้อความของแท็บในถาดข้าง:

en: Only For Active Tab
th: กับแท็บที่กำลังใช้งานอยู่เท่านั้น

en: For All Tabs
th: กับแท็บทั้งหมด

en: Set this option to configure how sidebars tab title are visible.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อปรับแต่งว่า จะให้แสดงข้อความของแท็บบนถาดข้างในรูปแบบใด

en: Select here the font used to display text in tooltips.
th: ตั้งค่าแบบอักษรที่จะใช้ในการแสดงข้อความของทูลทิปได้ที่นี่

en: File/Image Information
th: ข้อมูลของแฟ้ม/ภาพ

en: Show file name
th: แสดงชื่อแฟ้ม

en: Set this option to display the image file name.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงชื่อแฟ้มภาพด้วย

en: Show file date
th: แสดงวันที่ของแฟ้ม

en: Set this option to display the image file date.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงวันที่ของแฟ้มภาพด้วย

en: Show file size
th: แสดงขนาดของแฟ้ม

en: Set this option to display the image file size.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงขนาดของแฟ้มภาพด้วย

en: Show image type
th: แสดงประเภทรูปแบบของภาพ

en: Set this option to display the image type.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงประเภทรูปแบบของภาพด้วย

en: Show image dimensions
th: แสดงมิติขนาดของภาพ

en: Set this option to display the image dimensions in pixels.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงมิติขนาดของภาพด้วย (หน่วยเป็นพิกเซล)

en: Set this option to display the make and model of the camera with which the image has been taken.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงชื่อและรุ่นของกล้องที่ใช้ถ่ายภาพ

en: Show camera date
th: แสดงวันที่ของกล้อง

en: Set this option to display the date when the image was taken.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงวันที่ที่ภาพถูกถ่ายมาจากกล้อง

en: Set this option to display the camera aperture and focal settings used to take the image.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงค่ารูรับแสงและทางยาวโฟกัสที่ถูกตั้งไว้บนกล้อง ขณะที่ใช้ถ่ายภาพ

en: Set this option to display the camera exposure and sensitivity used to take the image.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงค่าเวลาที่ใช้เปิดรับแสง (ความไวชัตเตอร์) และค่าความไวแสงของกล้อง ขณะที่ใช้ถ่ายภาพ

en: Show camera mode and program
th: แสดงค่าโหมดและโปรแกรมของกล้อง

en: Set this option to display the camera mode and program used to take the image.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงค่าโหมดและโปรแกรมของกล้องขณะที่ใช้ถ่ายภาพ

en: Show camera flash settings
th: แสดงการตั้งค่าแฟลชของกล้อง

en: Set this option to display the camera flash settings used to take the image.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงตั้งค่าการใช้งานแฟลชของกล้องขณะที่ใช้ถ่ายภาพ

en: Show camera white balance settings
th: แสดงการตั้งค่าสมดุลสีขาวของกล้อง

en: Set this option to display the camera white balance settings used to take the image.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงค่าสมดุลสีขาวของกล้องขณะที่ใช้ถ่ายภาพ

[ctx: date of image creation]
en: created: %1
th: สร้างเมื่อ : %1

en: By Name
th: ตามชื่อ

en: By Date
th: ตามวันที่

en: By File Size
th: ตามขนาดแฟ้ม

en: Processing...
th: กำลังประมวลผล...

en: Default Value
th: ค่าปริยาย

[ctx: default value for empty strings]
en: Default Value...
th: ค่าปริยาย...

en: Set a default value for empty strings
th: ตั้งค่าปริยายให้กับข้อความที่ว่างอยู่

[ctx: The length of the string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Length:
th: ความยาว:

[ctx: Alignment of the text]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Alignment:
th: การจัดเรียง:

[ctx: The character the string should be filled with]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Character:
th: อักขระ:

[ctx: start of the range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: From:
th: จาก:

[ctx: range goes to the end of the string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, toTheEndCheckBox)
en: to the end
th: ถีงส่วนสิ้นสุด

[ctx: end of the range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: To:
th: ถึง:

[ctx: Replace text]
en: Replace...
th: แทนที่...

[ctx: Replace string]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Replace:
th: แทนที่:

[ctx: The string to replace the text with]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: With:
th: ด้วย:

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, caseSensitive)
en: Case Sensitive
th: แยกแยะตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่

note: i18n: ectx: property (text), widget (QCheckBox, isRegExp)
en: Regular Expression
th: รูปแบบเงื่อนไขการค้นหา

en: Add the camera name
th: เพิ่มชื่อกล้อง

en: Camera name
th: ชื่อกล้อง

en: Keyword separator:
th: ตัวแยกคำค้น:

en: Description
th: รายละเอียด

en: Aperture
th: รูรับแสง

en: Focal length
th: ทางยาวโฟกัส

en: Exposure time
th: ความไวชัตเตอร์

en: Sensitivity
th: ความไวแสง

en: Flash mode
th: โหมดของแฟลช

en: White balance
th: สมดุลสีขาว

en: Orientation
th: ทิศทางของภาพ

[ctx: the source of the date (image, system etc...)]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Source:
th: ต้นฉบับ:

[ctx: the format of the date]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Format:
th: รูปแบบ:

[ctx: renaming option for directory related information]
en: Directory
th: ไดเรกทอรี

en: Add the directory name
th: เพิ่มชื่อของไดเรกทอรี

en: Directory name
th: ชื่อของไดเรกทอรี

en: File
th: แฟ้ม

en: Add file properties
th: เพิ่มคุณสมบัติของแฟ้ม

[ctx: File name]
en: Name
th: ชื่อ

[ctx: File extension]
en: Extension
th: ส่วนขยาย

en: Owner of the file
th: เจ้าของแฟ้ม

[ctx: Owner of the file]
en: Owner
th: เจ้าของ

en: Group of the file
th: กลุ่มของแฟ้ม

[ctx: Group of the file]
en: Group
th: กลุ่ม

en: Metadata...
th: ข้อมูลกำกับภาพ...

en: Add metadata information
th: ขนาดส่วนข้อมูลกำกับภาพ

[ctx: Sequence Number]
en: Number...
th: หมายเลข...

en: Add a sequence number
th: เพิ่มเลขลำดับ

en: Sequence number
th: เลขลำดับ

[ctx: Number of digits]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label)
en: Digits:
th: ตัวเลขต่าง ๆ:

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox)
en: Custom Range
th: กำหนดช่วงเอง

[ctx: Start index for custom range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_2)
en: Start:
th: เริ่ม:

[ctx: stepping for custom range]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, label_3)
en: Step:
th: ขั้นละ:

en: Create Tag From Address Book
th: สร้างป้ายกำกับจากสมุดที่อยู่

en: No address book entries found
th: ไม่พบรายการใด ๆ ในสมุดที่อยู่

[ctx: This is a path name so you should include the slash in the translation]
en: /Pictures
th: /รูปภาพ

en: You must select a folder for digiKam to use as the root album. All of your images will go there.
th: คุณต้องเลือกโฟลเดอร์ที่จะให้ 'ดิจิแคม - digiKam' ใช้เป็นรากของคลังอัลบั้มก่อน ซึ่งรูปภาพต่าง ๆ ของคุณจะถูกจัดเก็บไว้ที่นี่

en: <p>The folder to use as the root album path does not exist:</p><p><b>%1</b></p>Would you like digiKam to create it for you?
th: <p>โฟลเดอร์ต่อไปนี้ที่คุณเลือกใช้เป็นรากของอัลบั้มยังไม่มีอยู่: </p><p><b>%1</b></p> คุณต้องการจะให้ 'ดิจิแคม' สร้างโฟลเดอร์ให้คุณหรือไม่ ?

en: <p>digiKam could not create the folder to use as the root album.
    Please select a different location.</p><p><b>%1</b></p>
th: <p>'ดิจิแคม' ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์เพื่อใช้เป็นรากของอัลบั้มได้
    โปรดเลือกใช้ตำแหน่งโฟลเดอร์อื่น ๆ</p><p><b>%1</b></p>

en: You do not seem to have write access for the folder selected to be the root album.
    Warning: Without write access, items cannot be edited.
th: คุณยังไม่มีสิทธิ์ในการเขียนไปยังโฟลเดอร์ที่เลือกไว้เพื่อใช้เป็นตำแหน่งของรากอัลบั้ม
    คำเตือน: หากไม่มีสิทธิ์ในการเขียน จะไม่สามารถแก้ไขส่วนหมายเหตุและป้ายกำกับภาพได้

en: <b>Configure Metadata Storage to Files</b>
th: <b>ปรับแต่งการจัดเก็บข้อมูลกำกับภาพไปไว้ยังแฟ้ม</b>

en: Do nothing
th: ไม่ต้องทำอะไร

en: Add information to files
th: เพิ่มข้อมูลรายละเอียดไปไว้ในแฟ้มรูปภาพ

en: <qt><p><i>Note:</i> recording information to the files' metadata can slow down photo management operations.</p></qt>
th: <qt><p><i>ข้อควรทราบ:</i> การบันทึกข้อมูลรายละเอียดไปยังส่วนข้อมูลกำกับ (metadata) ของแฟ้มรูปภาพ จะทำให้ปฏิบัติการที่ใช้จัดการภาพถ่ายทำงานได้ช้าลง</p></qt>

en: <b>Configure Open File Behavior</b>
th: <b>ปรับแต่งพฤติกรรมการเปิดแฟ้ม</b>

en: Open a preview
th: เปิดภาพตัวอย่าง

en: Open in the editor
th: เปิดในเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: <qt><p><i>Note:</i> using a preview is always faster than using the editor, especially when checking a series of shots. However, you cannot change or fix the image in preview mode. Note that if you want to compare images quickly, it is often better to use the light table: images can be displayed side-by-side, and synchronized zooming and panning can be performed.</p></qt>
th: <qt><p><i>ข้อควรทราบ:</i> การใช้ภาพตัวอย่าง จะมีความเร็วมากกว่าการใช้เครื่องมือแก้ไขภาพเสมอ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เมื่อมีการตรวจสอบชุดภาพแบบเรียงลำดับ อย่างไรก็ตาม คุณไม่สามารถจะเปลี่ยนแปลง หรือแก้ไขภาพได้ในโหมดแสดงภาพตัวอย่าง ดังนั้น หากคุณต้องการที่จะทำการเปรียบเทียบภาพอย่างรวดเร็ว ก็ควรที่จะใช้โต๊ะฉายแสงแทนดีกว่า เนื่องจากมันสามารถแสดงรูปภาพต่าง ๆ ได้ในแบบข้างต่อข้าง และยังสามารถจะปรับเทียบภาพได้ ไม่ว่าจะทำการดูย่อ/ขยาย และแพนภาพ</p></qt>

en: <b>Configure Preview Behavior</b>
th: <b>ปรับแต่งพฤติกรรมการแสดงตัวอย่าง</b>

en: <qt><p>Set here how images are displayed in preview mode and on the light table:</p></qt>
th: <qt><p>ตั้งค่าว่าจะให้แสดงรูปภาพต่าง ๆ อย่างไร ในโหมดแสดงตัวอย่างและในโต๊ะฉายแสง:</p></qt>

en: Load reduced version of image
th: โหลดรูปภาพในรูปแบบลดขนาด

en: Load image
th: โหลดรูปภาพ

en: <qt><p><i>Note:</i> loading a reduced version of an image is faster but can differ from the original, especially with Raw. In this case, a JPEG version of Raw pre-processed by camera is loaded, instead of the real image data. This JPEG image is embedded in the file metadata and is used by the camera to display a Raw image faster to a TV screen.</p></qt>
th: <qt><p><i>ช้อควรทราบ:</i> การโหลดรูปภาพในรูปแบบลดขนาด จะมีความเร็วมากกว่า แต่ผลลัพธ์ที่ได้อาจจะมีความแตกต่างจากภาพต้นฉบับได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับภาพแบบข้อมูลดิบ (Raw) ในกรณีนี้ หากพบว่ามีข้อมูล JPEG ที่ได้จากการประมวลผลข้อมูลดิบ (Raw pre-processed) ของตัวกล้องเอง ก็จะทำการโหลดข้อมูล JPEG แทนการใช้ข้อมูลดิบ ภาพแบบ JPEG นี้ โดยมากจะฝังอยู่ในข้อมูลกำกับภาพของแฟ้ม และถูกใช้โดยกล้องเพื่อให้แสดงภาพได้รวดเร็วกว่าข้อมูลดิบ เมื่อมีการใช้กล้องเพื่อแสดงภาพไปยังเครื่องรับโทรทัศน์</p></qt>

en: <b>Configure Raw File Handling</b>
th: <b>ปรับแต่งการจัดการกับแฟ้มข้อมูลดิบ (Raw)</b>

en: <qt><p>Set here how you want to open Raw images in the editor:</p></qt>
th: <qt><p>ตั้งค่าว่าคุณต้องการจะเปิดแฟ้มข้อมูลดิบของภาพ (แฟ้ม Raw) อย่างไรในเครื่องมือแก้ไข:</p></qt>

en: Open directly, with adjustments made automatically
th: เปิดขึ้นมาโดยตรง โดยมีการปรับแก้ค่าต่าง ๆ ให้โดยอัตโนมัติ

en: Use the Raw import tool to adjust corrections manually
th: ใช้เครื่องมือนำเข้าข้อมูลดิบ (Raw) เพื่อใช้ปรับแก้ให้ถูกต้องด้วยตัวเอง

en: <qt><p><i>Note:</i> the Raw import tool is designed for advanced users who want to have the best control over the image. This requires more time in your workflow.</p></qt>
th: <qt><p><i>ข้อควรทราบ:</i> เครื่องมือนำเข้าข้อมูลดิบ (Raw) นั้น ถูกออกแบบมา เพื่อให้ผู้ใช้งานที่มีความเชี่ยวชาญที่ต้องการจะควบคุมและปรับแต่งรูปภาพให้ดีที่สุดด้วยตนเอง ซึ่งจะใช้เวลามากกว่าปกติในกระบวนการทำงานของคุณ</p></qt>

en: Scan Your Collection
th: ตรวจค้นคลังภาพของคุณ

en: <b>Enabled Contextual Tooltips</b>
th: <b>เปิดใช้งานทูลทิปแสดงข้อมูลที่เกี่ยวข้อง</b>

en: <qt><p>Set here if you want to show contextual tooltips in icon-view and folder-view:</p></qt>
th: <qt><p>ตั้งค่าว่าคุณต้องการจะให้ใช้ทูลทิปแสดงข้อมูลที่เกี่ยวข้องอย่างไร  ในมุมมองแบบไอคอน และมุมมองแบบโฟลเดอร์:</p></qt>

en: Do not show tooltips
th: ไม่ต้องแสดงทูลทิป

en: Use Tooltips
th: ใช้ทูลทิป

en: <qt><p><i>Note:</i> tooltips show photograph and digiKam metadata on the fly, as the mouse moves over items. This can be useful when selecting items. Tooltips are displayed in the album folder view, album icon view, camera icon view, batch queue list, and thumb bar. From the digiKam configuration dialog, you can customize the contents of these tooltips and the fonts used.</p></qt>
th: <qt><p><i>ข้อควรทราบ:</i> ทูลทิปนั้น ใช้ในการแสดงข้อมูลกำกับของรูปภาพและของดิจิแคม ซึ่งมันจะแสดงตัวเมื่อมีการเคลื่อนตัวชี้ของเมาส์ไปเหนือรายการต่าง ๆ ซึ่งจะมีประโยชน์มากเมื่อต้องการจะเลือกรายการต่าง ๆ ทูลทิปนั้นจะถูกแสดงทั้งในมุมมองโฟลเดอร์อัลบั้ม, มุมมองไอคอนของอัลบั้ม, มุมมองไคอนของกล้อง, การประมวลผลกลุ่มภาพ รวมถึงแถบแสดงภาพตัวอย่างด้วย คุณสามารถจะปรับแต่งว่าจะให้ทูลทิปแสดงข้อมูลอะไรบ้าง, ใช้แบบอักษรแบบใด ได้จากกล่องปรับแต่งดิจิแคม</p></qt>

en: <qt><p><h1><b>Welcome to digiKam %1</b></h1></p><p>digiKam is an advanced digital photo management application published as open-source.</p><p>This assistant will help you to configure first run settings to be able to use digiKam quickly.</p></qt>
th: <qt><p><h1><b>ยินดีต้อนรับสู่ 'ดิจิแคม' (digiKam %1)</b></h1></p><p>'ดิจิแคม' คือโปรแกรมสำหรับจัดการภาพถ่ายซึ่งเผยแพร่ในแบบโอเพนซอร์ซ</p><p>เครื่องมือช่วยเหลือนี้ จะช่วยคุณในการปรับแต่งค่าต่าง ๆ ของการเริ่มใช้งานครั้งแรก เพื่อให้คุณสามารถเริ่มต้นใช้งาน 'ดิจิแคม' ได้อย่างรวดเร็วมากขึ้น</p></qt>

en: Ref. images
th: ภาพอ้างอิง

en: Items
th: รายการ

en: This shows all found duplicate items.
th: ที่ตรงนี้จะแสดงรายการต่าง ๆ ที่ซ้ำกันที่ถูกค้นพบ

en: <p>Drag & drop an image here<br/>to perform similar<br/>items search.</p><p>You can also use the context menu<br/> when browsing through your images.</p>
th: <p>ลากและวางแฟ้มมาไว้ที่นี่<br/>เพื่อทำการค้นหา<br/>รายการต่าง ๆ ที่เหมือนกัน</p><p>และสามารถใช้เมนูคลิกขวา<br/>ระหว่างการเรียกดูรูปภาพต่าง ๆ อยู่ก็ได้เช่นกัน</p>

en: <b>File</b>:
th: <b>แฟ้ม</b>:

en: <b>Folder</b>:
th: <b>โฟลเดอร์</b>:

en: Save current similar image search to a new virtual Album
th: จัดเก็บการค้นหาภาพที่คล้ายกันไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่

en: If you press this button, the current similar image search will be saved to a new search virtual album using name set on the left side.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ การค้นหาภาพที่คล้ายกันตัวปัจจุบัน จะถูกบันทึกเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่โดยใช้ชื่อที่ตั้งไว้ทางด้านซ้ายนี้

en: Set here the brush color used to draw sketch.
th: ตั้งค่าสีของแปรงที่จะใช้วาดภาพร่างได้ที่นี่

en: Undo last draw on sketch
th: เลิกทำการวาดล่าสุดบนภาพร่าง

en: Use this button to undo last drawing action on sketch.
th: ใช้ปุ่มนี้ เพื่อเลิกทำการวาดที่ได้วาดไปล่าสุดบนภาพร่าง

en: Redo last draw on sketch
th: ทำซ้ำการวาดล่าสุดบนภาพร่าง

en: Use this button to redo last drawing action on sketch.
th: ใช้ปุ่มนี้ เพื่อทำการวาดที่ได้วาดไปล่าสุดบนภาพร่าง

en: Pen:
th: ปากกา:

en: Set here the brush size in pixels used to draw sketch.
th: ตั้งค่าขนาดของแปรง (หน่วยเป็นพิกเซล) ที่จะใช้ในการวาดภาพร่าง

en: Set here the number of items to find using sketch.
th: ตั้งค่าจำนวนของรายการที่จะค้นหาโดยใช้ภาพร่างได้ที่นี่

en: Clear sketch
th: ล้างภาพร่าง

en: Use this button to clear sketch contents.
th: ใช้ปุ่มนี้ เพื่อล้างเนื้อหาของภาพร่าง

en: Save current sketch search to a new virtual Album
th: จัดเก็บการค้นหาโดยใช้ภาพร่างตัวปัจจุบันไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่

en: If you press this button, the current sketch fuzzy search will be saved to a new search virtual album using the name set on the left side.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ การค้นหาโดยการร่างภาพตัวปัจจุบัน จะถูกบันทึกเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่โดยใช้ชื่อที่ตั้งไว้ทางด้านซ้ายนี้

en: You simply draw here a rough sketch of what you want to find and digiKam will displays the best matches in thumbnail view.
th: คุณสามารถวาดภาพร่างง่าย ๆ ได้ที่นี่ เพื่อใช้ในการค้นหา และ digiKam จะแสดงภาพที่ใกล้เคียงที่สุดให้ในมุมมองภาพตัวอย่าง

en: Draw a sketch here
    to perform a
    Fuzzy search
th: วาดภาพร่างที่นี่
    เพื่อใช้ในการค้นหา
    แบบฉลาด

en: Satellite
th: ดาวเทียม

en: &Remove
th: เ&อาออก

en: Camera time zone:
th: เขตเวลาของกล้อง:

en: Interpolate
th: ปรับเพิ่มจุดพิกัด

en: Correlate
th: ค่าสัมพันธ์

en: Not available
th: ไม่มีอยู่

en: Date and time
th: วันและเวลา

en: Paste coordinates
th: วางพิกัด

en: Found more than one point on the clipboard - can only assign one point at a time.
th: พบมากกว่าหนึ่งจุดพิกัดอยู่ในคลิปบอร์ด - สามารถกำหนดได้ครั้งละหนึ่งจุดพิกัดเท่านั้น

en: Could not find any coordinates on the clipboard.
th: ไม่พบจุดพิกัดใด ๆ ในคลิปบอร์ด

en: Map settings
th: ตั้งค่าต่าง ๆ ของแผนที่

en: Zoom in
th: ขยายขนาด

en: Zoom out
th: ลดขนาด

en: Show numbers
th: แสดงตัวเลขต่าง ๆ

en: Pan mode
th: โหมดการแพน

en: Zoom into a group
th: ปรับการย่อ/ขยายให้เข้ากับกลุ่ม

en: Filter images
th: กรองภาพต่าง ๆ

en: Show oldest first
th: แสดงภาพเก่าสุดก่อน

en: Show youngest first
th: แสดงภาพใหม่ล่าสุดก่อน

en: Save current map search to a new virtual album.
th: จัดเก็บการค้นหาบนแผนที่ตัวปัจจุบันไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่

en: If this button is pressed, the current map search will be saved to a new search virtual album using the name set on the left side.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ การค้นหาบนแผนที่จะถูกจัดเก็บไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่ โดยใช้ชื่อที่ตั้งไว้ทางด้านซ้ายนี้

en: Search name already exists.
    Please enter a new name:
th: มีการค้นหาที่ชื่อเดียวกันนี้อยู่แล้ว
    โปรดตั้งชื่อการค้นหาใหม่:

en: Edit
th: แก้ไข

note: i18n: ectx: property (title), widget (QGroupBox, groupBox_2)
en: Zoom
th: ย่อ/ขยาย

en: Color Profile Mismatch
th: โพรไฟล์สีไม่เข้าคู่กัน

en: Missing Color Profile
th: โพรไฟล์สีหายไป

en: Image with Uncalibrated Color
th: ภาพมีสีต่าง ๆ ที่ยังไม่ผ่านการปรับตั้งให้ตรงกัน

en: <p>This image has an <b>embedded color profile</b><br/> which does not match your working space color profile.<br/>How do you want to proceed?</p>
th: <p>ภาพถ่ายนี้มีการ<b>ฝังแนบโพรไฟล์สี</b>ที่ไม่เข้ากันกับโพรไฟล์ขอบเขตสีปริยายของคุณ </p><p>คุณต้องการจะแปลงมันไปยังโพรไฟล์ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่ของคุณหรือไม่ ?</p>

en: <p>This image has <b>no information about the color space</b><br/>that was used when creating the image. <br/>How do you want to proceed?</p>
th: <p>ภาพถ่ายนี้<b>ไม่มีข้อมูลใด ๆ เกี่ยวกับขอบเขตสี</b><br/>ซึ่งมันจำเป็นในการใช้สร้างภาพ <br/>คุณต้องการจะดำเนินการอย่างไรต่อไป ?</p>

en: <p>The color information of this image is uncalibrated.<br/>How do you want to proceed?</p>
th: <p>ข้อมูลสีของภาพนี้ยังไม่มีการปรับตั้งให้ตรงกัน<br/>คุณต้องการจะดำเนินการอย่างไรต่อไป ?</p>

en: Embedded Color Profile:
th: โพรไฟล์สีที่แนบมาด้วย:

en: Input Color Profile:
th: โพรไฟล์สีการนำเข้าข้อมูล:

en: Working Color Space:
th: ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่:

en: Original Colors:
th: สีต่าง ๆ ของต้นฉบับ:

en: Uncorrected Colors:
th: สีต่าง ๆ ที่ยังไม่ถูกต้อง:

en: Raw Colors:
th: สีดิบ (Raw):

en: Resulting Colors:
th: สีผลลัพธ์ต่าง ๆ:

en: Correction Applied:
th: การปรับให้ถูกต้องที่ปรับใช้แล้ว:

en: Corrected Colors:
th: สีต่าง ๆ ที่ถูกปรับให้ถูกต้องแล้ว:

en: Keep the embedded profile, do not convert
th: ไม่ต้องทำการแปลง ให้คงโพรไฟล์ที่แนบมากับภาพไว้

en: Convert to working color space
th: แปลงไปใช้ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: Ignore embedded profile, assign this profile:
th: ไม่สนใจโพรไฟล์ที่แนบมากับภาพ โดยกำหนดโพรไฟล์นี้แทน:

en: and then convert to working space
th: และทำการแปลงไปใช้ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: No Profile Available
th: ไม่มีโพรไฟล์ใด ๆ ให้เลือกใช้งาน

en: Assign profile and convert to working color space
th: กำหนดโพรไฟล์และทำการแปลงไปใช้ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: Assign and keep color profile
th: กำหนดใช้และคงโพรไฟล์สีเอาไว้

en: Leave the file untagged, do not color manage
th: ออกจากแฟ้มที่ยังไม่มีการทำป้ายกำกับ ไม่ต้องจัดการสี

en: Which color space shall be used to interpret the colors of this image?
th: ควรจะใช้ขอบเขตสีใดในการแปลค่าสีต่าง ๆ ของภาพนี้ ?

en: sRGB (Internet standard)
th: sRGB (มาตรฐานอินเทอร์เน็ต)

en: Current working color space
th: ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: This profile:
th: โพรไฟล์นี้:

en: Please select the input color profile of the device (camera) used to create this image:
th: โปรดเลือกโพรไฟล์สีของการนำเข้าข้อมูลจากอุปกรณ์ (กล้อง) ที่จะใช้สร้างภาพนี้:

en: No Input Profile Available
th: ไม่มีโพรไฟล์สำหรับนำเข้าข้อมูล

en: Assigned Color Profile:
th: โพรไฟล์สีที่กำหนดมา:

en: <b>No Profile</b>
th: <b>ไม่มีโพรไฟล์</b>

en: Soft Proofing On
th: การตรวจพรู้ฟถูกเปิดใช้งาน

en: Enable soft-proofing color managed view
th: เปิดใช้การจัดการการตรวจพรู้ฟสี

en: Soft Proofing Off
th: การตรวจพรู้ฟถูกปิดการใช้งาน

en: Disable soft-proofing color managed view
th: ปิดการใช้การจัดการการตรวจพรู้ฟสี

en: <b>Configure the Soft Proofing View</b>
th: <b>ปรับแต่งมุมมองการตรวจพรู้ฟสี</b>

en: Profile of the output device to simulate:
th: โพรไฟล์ของอุปกรณ์ส่งออกที่จะจำลอง:

en: <p>Select the profile for your output device (usually, your printer). This profile will be used to do a soft proof, so you will be able to preview how an image will be rendered via an output device.</p>
th: <p>เลือกโพรไฟล์ของอุปกรณ์ส่งออกของคุณ (ตามปกติจะเป็นเครื่องพิมพ์) โพรไฟล์นี้จะถูกใช้ในการตรวจพรู้ฟ ดังนั้นคุณจึงสามารถจะทำการแสดงตัวอย่างก่อนได้ว่า ภาพจะถูกแสดงผ่านอุปกรณ์ส่งออกได้ในรูปแบบใด</p>

en: Rendering intent:
th: เป้าหมายการแสดงผล:

en: No profile is selected.
th: ยังไม่มีการเลือกโพรไฟล์ใด ๆ

en: Guide:
th: เส้นนำทาง:

en: Set here the color used to draw dashed guide lines.
th: ตั้งค่าสีเส้นนำทางสำหรับใช้วาดเส้นประนำทางได้ที่นี่

en: Set here the width in pixels used to draw dashed guide lines.
th: ตั้งค่าความกว้างของเส้นนำทางสำหรับใช้วาดเส้นประนำทางได้ที่นี่ (หน่วยเป็นหพิกเซล)

en: Reset all settings to their default values.
th: ปรับค่าทั้งหมดกลับไปใช้ค่าปริยายของพวกมัน

en: Load all parameters from settings text file.
th: โหลดค่าพารามิเตอร์ทั้งหมดจากแฟ้มข้อความ

en: Save all parameters to settings text file.
th: จัดเก็บค่าพารามิเตอร์ทั้งหมดลงแฟ้มข้อความ

en: Try all settings.
th: ทดลองการตั้งค่าทั้งหมด

en: Image Editor - %1
th: เครื่องมือแก้ไขภาพ - %1

en: Image Editor
th: เครื่องมือแก้ไขภาพ

en: %1x%2 (%3Mpx)
th: %1 x %2 (%3 ล้านพิกเซล)

en: There is no image to show in the current album.
    The image editor will be closed.
th: ไม่มีภาพที่แสดงอยู่ในอัลบั้มปัจจุบัน
    เครื่องมือแก้ไขภาพจะถูกปิด

en: Delete File Permanently
th: ลบแฟ้มอย่างถาวร

en: Delete Permanently without Confirmation
th: ลบอย่างถาวรโดยไม่ถามยืนยัน

en: Move to Trash without Confirmation
th: ทิ้งลงถังขยะโดยไม่ถามยืนยัน

en: Assign Tag
th: กำหนดป้ายกำกับ

en: Remove Tag
th: เอาป้ายกำกับออก

en: Failed to load image
    "%1"
th: ล้มเหลวในการโหลดภาพ
    "%1"

en: Before
th: ก่อน

en: After
th: หลัง

en: <p>Here you can see the original clip image which will be used for the preview computation.</p><p>Click and drag the mouse cursor in the image to change the clip focus.</p>
th: <p>คุณจะเห็นภาพต้นฉบับเพื่อเลือกตัดส่วนภาพมาใช้แสดงตัวอย่างได้ที่นี่ </p><p>คลิกและลากตัวชี้เมาส์ในภาพเพื่อเปลี่ยนตำแหน่งการตัดส่วนภาพ</p>

en: If this option is enabled, the original image will be shown.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ จะแสดงภาพต้นฉบับ

en: If this option is enabled, the preview area will split vertically. A contiguous area of the image will be shown, with one half from the original image, the other half from the target image.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ พื้นที่ส่วนแสดงตัวอย่างจะถูกแบ่งออกเป็นสองส่วนทางแนวตั้ง โดยจะมีการแสดงภาพอย่างต่อเนื่องกัน ทั้งนี้ครึ่งหนึ่งของภาพจะเป็นภาพต้นฉบับ และอีกครึ่งหนึ่งจะเป็นภาพเป้าหมาย

en: If this option is enabled, the preview area will split horizontally. A contiguous area of the image will be shown, with one half from the original image, the other half from the target image.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ พื้นที่ส่วนแสดงตัวอย่างจะถูกแบ่งออกเป็นสองส่วนทางแนวนอน โดยจะมีการแสดงภาพอย่างต่อเนื่องกัน ทั้งนี้ครึ่งหนึ่งของภาพจะเป็นภาพต้นฉบับ และอีกครึ่งหนึ่งจะเป็นภาพเป้าหมาย

en: If this option is enabled, the preview area will split vertically. The same part of the original and the target image will be shown side by side.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ พื้นที่ส่วนแสดงตัวอย่างจะถูกแบ่งออกเป็นสองส่วนทางแนวตั้ง โดยจะมีการแสดงส่วนของภาพทั้งด้านภาพต้นฉบับและภาพเป้าหมาย เป็นภาพที่ได้จากตำแหน่งของส่วนภาพเดียวกัน

en: If this option is enabled, the preview area will split horizontally. The same part of the original and the target image will be shown side by side.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ พื้นที่ส่วนแสดงตัวอย่างจะถูกแบ่งออกเป็นสองส่วนทางแนวนอน โดยจะมีการแสดงส่วนของภาพทั้งทางด้านภาพต้นฉบับและภาพเป้าหมาย เป็นภาพจากตำแหน่งของส่วนภาพเดียวกัน

en: If this option is enabled, the target image will be shown.
th: หากเปิดใช้ตัวเลือกนี้ จะมีการแสดงภาพเป้าหมาย

en: If this option is enabled, the original image will be shown when the mouse is over image area; otherwise, the target image will be shown.
th: หากคุณเปิดใช้ตัวเลือกนี้ คุณจะเห็นภาพต้นฉบับเมื่อเคลื่อนตัวชี้ของเมาส์มาอยู่เหนือพื้นที่ภาพ หากอยู่นอกพื้นที่จะเป็นการแสดงภาพเป้าหมาย

en: Connecting to camera...
th: กำลังเชื่อมต่อกับกล้อง...

en: Connection established.
th: ทำการเชื่อมต่อได้แล้ว

en: Connection failed.
th: การเชื่อมต่อล้มเหลว

note: i18n: ectx: Menu (Device)
en: &Device
th: &อุปกรณ์

en: Camera Folders
th: โฟลเดอร์บนกล้อง

en: Cannot display camera preview
th: ไม่สามารถแสดงภาพตัวอย่างจากกล้องได้

en: Camera filenames
th: ชื่อแฟ้มจากกล้อง

en: Turn on this option to use the camera provided image filenames without modifications.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้ใช้ชื่อแฟ้มที่ได้จากกล้องโดยไม่ต้องทำการแก้ไข

en: Change case to:
th: เปลี่ยนตัวพิมพ์ของอักษร:

[ctx: Leave filename as it is]
en: Leave as-is
th: ปล่อยไว้อย่างเดิม

[ctx: Filename to uppercase]
en: Upper
th: ปรับเป็นตัวพิมพ์ใหญ่

[ctx: Filename to lowercase]
en: Lower
th: ปรับเป็นตัวพิมพ์เล็ก

en: Set the method to use to change the case of the image filenames.
th: เลือกวิธีการที่จะใช้ในการเปลี่ยนตัวพิมพ์ตัวอักษรของชื่อแฟ้มภาพ

[ctx: Custom Image Renaming]
en: Customize
th: กำหนดเอง

en: Drag and drop an image here
th: ลากและวางภาพไว้ที่นี่

en: Show on left panel
th: แสดงบนถาดด้านซ้าย

en: Show on right panel
th: แสดงบนถาดด้านขวา

en: Remove item
th: เอารายการออก

en: Clear all
th: ล้างทั้งหมด

en: Drag and drop images here
th: ลากและวางภาพไว้ที่นี่

en: %1 item on Light Table | %1 items on Light Table
th[0]: มีภาพบนโต๊ะฉายแสง %1 รายการ

en: On left
th: บนด้านซ้าย

en: Show item on left panel
th: แสดงรายการบนถาดด้านซ้าย

en: On right
th: บนด้านขวา

en: Show item on right panel
th: แสดงรายการบนถาดด้านขวา

[ctx: Non-pluralized]
en: Move to Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Delete immediately
th: ลบออกทันที

en: Synchronize
th: ปรับเทียบข้อมูล

en: Synchronize preview from left and right panels
th: ปรับเทียบข้อมูลภาพแสดงตัวอย่างจากถาดด้านซ้ายและด้านขวา

en: By Pair
th: ดูเป็นคู่

en: Navigate by pairs with all items
th: ดูรายการทั้งหมดทีละคู่

en: Clear On Close
th: ล้างเมื่อปิด

en: Clear light table when it is closed
th: ล้างโต๊ะฉายแสงเมื่อมันถูกปิด

en: Remove all images from the light table when it is closed
th: เอารูปภาพทั้งหมดออกจากโต๊ะฉายแสงเมื่อมันถูกปิด

en: Zoom to 100%
th: ปรับขนาดการดูเป็น 100%

en: Fit to &Window
th: พอดีกับหน้าต่าง

en: Color-Managed View
th: แสดงผลร่วมกับการจัดการระบบสี

en: Previous Image
th: ภาพก่อน

note: i18n: ectx: Menu (LeftPanel)
en: &Left Panel
th: พาเนลด้านซ้า&ย

note: i18n: ectx: Menu (RightPanel)
en: &Right Panel
th: พาเนลด้านข&วา

en: Queues
th: คิว

en: Queue Settings
th: ตั้งค่าคิว

en: Assigned Tools
th: เครื่องมือที่กำหนด

en: Tool Settings
th: ตั้งค่าเครื่องมือ

en: Run
th: ทำงาน

en: New Queue
th: คิวใหม่

en: Remove Queue
th: เอาออกจากคิว

en: Remove items
th: เอารายการต่าง ๆ ออก

en: Remove processed items
th: เอารายการต่าง ๆ ที่ประมวลผลแล้วออก

en: Clear Queue
th: ล้างคิว

en: Move up
th: ย้ายขึ้น

en: Move down
th: ย้ายลง

en: Remove tool
th: เอาเครื่องมือออก

en: Current Queue:
th: คิวปัจจุบัน:

en: No items
th: ไม่มีรายการใด ๆ

en: No tasks
th: ไม่มีงานใด ๆ

en: 1 task | %1 tasks
th[0]: %1 งาน

en: There are no items to process in the queues.
th: ยังไม่มีรายการที่จะใช้ในการประมวลผลใด ๆ อยู่ในคิว

en: Album to host processed items from queue "%1" is not set. Please select one from Queue Settings panel.
th: ยังไม่มีการตั้งค่าอัลบั้มที่จะใช้เก็บรายการที่ผ่านการประมวลผลแล้วจากคิว "%1" โปรดเลือกอัลบั้มใดอัลบั้มหนึ่งจากพาเนลการตั้งค่าคิว

en: Album to host processed items from queue "%1" is not available or not writable. Please set another one from Queue Settings panel.
th: อัลบั้มที่จะใช้เก็บรายการที่ผ่านการประมวลผลแล้วจากคิว "%1" ยังไม่มีให้ใช้ หรือไม่สามารถเขียนได้ โปรดตั้งเป็นอัลบั้มอื่นจากพาเนลการตั้งค่าคิว

en: Failed to process item...
th: ล้มเหลวในการประมวลผลรายการ

en: Process Cancelled...
th: การประมวลผลถูกยกเลิก...

note: i18n: ectx: Menu (Queues)
en: &Queues
th: คิ&ว

en: This is the list of batch tools assigned.
th: นี่เป็นรายการของเครื่องมือประมวลผลกลุ่มภาพที่ถูกกำหนดให้

en: Custom renaming rules are invalid for Queues listed below. Please fix them.
th: การเปลี่ยนชื่อกฎต่าง ๆ เองเพื่อใช้กับรายการคิวงานทางด้านล่างนี้ ใช้ไม่ได้หรือไม่ถูกต้อง โปรดทำการแก้ไขพวกมันก่อน

en: Assigned batch tools list is empty for Queues listed below. Please assign tools.
th: รายการเครื่องมือประมวลผลกลุ่มภาพที่จะใช้กับรายการคิวงานทางด้านล่างนี้ยังว่างอยู่ โปรดทำการกำหนดเครื่องมือต่าง ๆ ก่อน

en: Target
th: ภาพเป้าหมาย

en: Use original filenames
th: ใช้ชื่อแฟ้มเดิม

en: Turn on this option to use original filenames without modifications.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้ใช้ชื่อแฟ้มดั้งเดิมโดยไม่ต้องทำการแก้ไข

en: Customize filenames:
th: ชื่อแฟ้มกำหนดเอง:

en: File Renaming
th: การเปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Reset current tool settings to default values.
th: ปรับการตั้งค่าทั้งหมดของเครื่องมือปัจจุบันให้กลับไปใช้ค่าปริยาย

en: This is the list of digiKam batch tools available.
th: นี่เป็นรายการของเครื่องมือประมวลผลกลุ่มภาพที่เลือกใช้ได้

en: Base Tools
th: เครื่องมือพื้นฐาน

en: You can see below the history of last batch operations processed.
th: คุณสามารถจะเห็นประวัติของปฏิบัติการล่าสุดของการประมวลผลกลุ่มภาพได้ทางด้านล่างนี้

en: History
th: ประวัติ

en: Rename...
th: เปลี่ยนชื่อ...

en: (No Value Selected)
th: (ยังไม่มีการเลือกค่าใด ๆ)

en: No Rating assigned
th: ยังไม่มีการจัดระดับความชื่นชอบ

en: Reset contents
th: ตั้งค่าเนื้อหาใหม่

en: any color depth
th: ความลึกสีใด ๆ

en: 8 bits per channel
th: 8 บิตสีต่อช่อง

en: 16 bits per channel
th: 16 บิตสีต่อช่อง

en: The album name contains
th: ชื่ออัลบั้มมีคำว่า

en: The album caption contains
th: คำบรรยายอัลบั้มมีคำว่า

en: Not Tagged
th: ยังไม่มีป้ายกำกับ

en: File Name
th: ชื่อของแฟ้ม

en: Modification
th: การแก้ไข

en: File Size
th: ขนาดแฟ้ม

en: Digitization
th: การแปลงทางดิจิทัล

en: Exif Orientation
th: ข้อมูลกำกับการหมุนภาพของ Exif

en: File Format
th: ประเภทแฟ้ม

en: Color Depth
th: ความลึกสี

en: Color Model
th: โมเดลสี

en: The make of the camera
th: ผู้ผลิตกล้องถ่ายภาพ

en: The model of the camera
th: รุ่นของกล้องถ่ายภาพ

en: Lens aperture as f-number
th: ค่ารูรับแสงของเลนส์ (f-number)

en: Focal length of the lens
th: ทางยาวโฟกัสของเลนส์

en: 35mm equivalent focal length
th: ทางยาวโฟกัสเทียบเท่ากล้องระบบ 35 ม.ม.

en: Automatic exposure program
th: โปรแกรมปรับรูรับแสง/ความไวชัตเตอร์อัตโนมัติ

en: Automatic or manual exposure
th: ปรับแก้ค่าแสง/ความไวชัตเตอร์เองหรืออัตโนมัติ

en: ISO film speed (linear scale, ASA)
th: ค่า ISO ความไวแสงของฟิล์ม

en: Automatic or manual white balance
th: ปรับสมดุลสีขาวเองหรือปรับอัตโนมัติ

en: Color temperature used for white balance
th: อุณหภูมิสีที่ใช้สำหรับสมดุลสีขาว

en: Metering Mode
th: โหมดการวัดแสง

en: Method to determine the exposure
th: วิธีการของการวัดแสง

en: Subject Distance
th: ระยะห่างจากตัวแบบ

en: Distance of the subject from the lens
th: ระยะห่างของตัวแบบกับเลนส์

en: Macro, close or distant view
th: มาโคร, ภาพระยะใกล้ หรือภาพระยะไกล

en: Headline
th: บรรทัดสรุป

en: Any Orientation
th: ทิศทางใด ๆ

en: Landscape Orientation
th: ทิศทางแนวนอน

en: Portrait orientation
th: ทิศทางแนวตั้ง

[ctx: Create new search]
en: New...
th: สร้างใหม่...

[ctx: Edit selected search]
en: Edit...
th: แก้ไข...

en: File, Album, Tags
th: แฟ้ม, อัลบั้ม, ป้ายกำกับ

en: Picture Properties
th: คุณสมบัติของรูปภาพ

en: Caption, Comment, Title
th: คำบรรยาย, หมายเหตุ, ชื่อเรื่อง

en: Meet All of the following conditions
th: เข้าคู่ทั้งหมดกับเงื่อนไขต่าง ๆ ต่อไปนี้

en: Meet Any of the following conditions
th: เข้าคู่กับเงื่อนไขต่อไปนี้บางตัว

en: None of these conditions are met
th: ไม่เข้าคู่กับเงื่อนไขต่าง ๆ เหล่านี้เลย

en: At least one of these conditions is not met
th: ไม่เข้าคู่กับเงื่อนไขต่าง ๆ เหล่านี้อย่างน้อยหนึ่งตัว

en: Remove Group
th: ลบกลุ่ม

en: Are you sure you want to delete the selected search "%1"?
th: คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะลบการค้นหา "%1" ที่เลือกไว้นี้ ?

en: (Advanced Search)
th: (การค้นหาอย่างละเอียด)

en: New Search
th: การค้นหาใหม่

en: Enter keywords here...
th: ป้อนคำค้นที่นี่...

en: New Advanced Search...
th: สร้างการค้นหาอย่างละเอียดใหม่...

en: Save Current Search
th: จัดเก็บการค้นหาปัจจุบัน

en: Enter a name for the current search to save it in the "Searches" view
th: ป้อนชื่อที่จะใช้จัดเก็บการค้นหาปัจจุบัน ไว้ในมุมมอง "การค้นหา"

en: Save current search to a new virtual Album
th: จัดเก็บการค้นหาปัจจุบันไปเป็นอัลบั้มเสมือนตัวใหม่

en: If you press this button, the current search will be saved to a new virtual Search Album using the name set on the left side.
th: หากคุณกดที่ปุ่มนี้ การค้นหาตัวปัจจุบันจะถูกบันทึกเป็นอัลบั้มเสมือน โดยใช้ชื่อที่ตั้งไว้ทางด้านซ้ายนี้

en: Edit Stored Search
th: แก้ไขการค้นหาที่จัดเก็บไว้

en: Edit...
th: แก้ไขภาพ...

en: Add Search Group
th: เพิ่มกลุ่มการค้นหา

en: Try
th: ทดลอง

en: Show file&name
th: แสด&งชื่อแฟ้ม

en: Set this option to show the filename below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงชื่อแฟ้มไว้ทางด้านล่างของภาพตัวอย่าง

en: Show file si&ze
th: แสดง&ขนาดแฟ้ม

en: Set this option to show the file size below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงขนาดแฟ้มไว้ทางด้านล่างของภาพตัวอย่าง

en: Show camera creation &date
th: แสดง&วันที่แฟ้มถูกสร้างจากกล้อง

en: Set this option to show the camera creation date below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงวันที่แฟ้มถูกสร้างจากกล้องไว้ทางด้านล่างของภาพตัวอย่าง

en: Show ima&ge dimensions
th: แสดงมิติขนาดของภาพ

en: Set this option to show the image size in pixels below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงมิติขนาดของภาพไว้ทางด้านล่างของภาพตัวอย่าง

en: Show digiKam &captions
th: แสดงคำ&บรรยายภาพของ digiKam

en: Set this option to show the digiKam captions below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงคำบรรยายภาพของ digiKam ไว้ทางด้านล่างภาพตัวอย่าง

en: Show digiKam &tags
th: แสดงป้า&ยกำกับของ digiKam

en: Show digiKam &rating
th: แสดงระดับความ&ชื่นชอบของ digiKam

en: Set this option to show the digiKam rating below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงระดับความชื่นชอบของ digiKam ไว้ทางด้านล่างภาพตัวอย่าง

en: Show rotation overlay buttons
th: แสดงปุ่มหมุนภาพแบบผุด

en: Thumbnail click action:
th: การกระทำเมื่อภาพตัวอย่างถูกคลิก:

en: Choose what should happen when you click on a thumbnail.
th: เลือกว่าจะให้ทำอะไรเมื่อคุณคลิกที่ภาพตัวอย่าง

en: Icon View font:
th: แบบอักษรของมุมมองไอคอน:

en: Tree View font:
th: แบบอักษรของมุมมองผังต้นไม้:

en: Select here the font used to display text in Tree Views.
th: ตั้งค่าแบบอักษรที่จะใช้ในการแสดงข้อความทั้งหมดในมุมมองผังต้นไม้

en: Show a count of items in Tree Views
th: แสดงจำนวนของรายการในมุมมองผังต้นไม้ทั้งหมด

en: You can add or remove Album category types here to improve how your Albums are sorted in digiKam.
th: คุณสามารถเพิ่มหรือลบหมวดหมู่ของอัลบั้มภาพได้ที่นี่ เพื่อใช้ในการเรียงลำดับอัลบั้มภาพใน digiKam ได้ตรงใจคุณยิ่งขึ้น

en: &Add...
th: เ&พิ่ม...

en: Additional &image file extensions (<a href='image'>Currently-supported types</a>):
th: นามสกุลเพิ่มเติมของแฟ้ม&ภาพ (<a href='image'>ค่าที่ใช้ในปัจจุบัน</a>):

en: Additional &audio file extensions (<a href='audio'>Currently-supported types</a>):
th: นามสกุลเพิ่มเติมของแฟ้มเ&สียง (<a href='audio'>ค่าที่ใช้ในปัจจุบัน</a>):

en: <p>You have chosen to remove the following image formats from the list of supported formats: <b>%1</b>.</p><p>These are very common formats. If you have images in your collection with these formats, they will be removed from the database and you will lose all information about them, including rating and tags.</p><p>Are you sure you want to apply your changes and lose the support for these formats?</p>
th: <p>คุณได้เลือกที่จะเอารูปแบบภาพต่อไปนี้ออกไปจากรายการของรูปแบบแฟ้มที่รองรับ: <b>%1</b></p><p>ซึ่งรูปแบบต่าง ๆ เหล่านี้นั้น เป็นรูปแบบแฟ้มพื้นฐานทั้งสิ้น หากคุณมีภาพต่าง ๆ ที่เป็นรูปแบบแฟ้มเหล่านี้อยู่ในคลังภาพของคุณ พวกมันจะถูกเอาออกไปจากฐานข้อมูล และคุณจะสูญเสียข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับพวกมัน  รวมถึงป้ายกำกับต่าง ๆ อีกด้วย</p><p>คุณแน่ใจหรือว่า ต้องการจะปรับใช้การเปลี่ยนแปลงนี้ และยอมที่จะสูญเสียการรองรับรูปแบบแฟ้มต่าง ๆ เหล่านี้ ?</p>

en: <p>Files with these extensions will be recognized as images and included into the database:<br/> <code>%1</code></p>
th: <p>แฟ้มที่มีนามสกุลเหล่านี้จะถูกจัดการเช่นเดียวกันกับแฟ้มภาพ และจะถูกรวมเข้าไปยังฐานข้อมูลด้วย:<br/> <code>%1</code></p>

en: <p>Files with these extensions will be recognized as audio files and included into the database:<br/> <code>%1</code></p>
th: <p>แฟ้มที่มีนามสกุลเหล่านี้จะถูกจัดการเช่นเดียวกันกับแฟ้มเสียง และจะถูกรวมเข้าไปยังฐานข้อมูลด้วย:<br/> <code>%1</code></p>

en: Failed to auto-detect camera; please make sure it is connected properly and is turned on. Would you like to try again?
th: ล้มเหลวในการค้นหากล้องโดยอัตโนมัติ โปรดตรวจสอบว่า 
     คุณได้ทำการเชื่อมต่อและเปิดกล้องเรียบร้อยแล้วหรือไม่ 
    ต้องการจะลองใหม่อีกครั้งหรือไม่ ?

note: i18n!
en: Mounted Camera
th: กล้องที่ถูกเมาทน์

en: Camera List
th: รายการกล้อง

en: <p>Select the camera name that you want to use here. All default settings on the right panel will be set automatically.</p><p>This list has been generated using the gphoto2 library installed on your computer.</p>
th: <p>เลือกชื่อกล้องที่คุณต้องการใช้ได้ที่นี่ และจะมีการใช้ค่าปริยายทางถาดด้านขวามาใช้โดยอัตโนมัติ</p><p>ช่องรายการนี้จะถูกสร้างโดยใช้ไลบรารี gphoto2 ที่ติดตั้งไว้บนเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณ</p>

en: Camera Title
th: ชื่อกล้อง

en: <p>Set here the name used in digiKam interface to identify this camera.</p>
th: <p>ตั้งค่าชื่อที่จะใช้แสดงถึงกล้องในการติดต่อผ่าน digiKam ได้ที่นี่</p>

en: Camera Port Type
th: ชนิดพอร์ตเชื่อมต่อของกล้อง

en: USB
th: พอร์ต USB

en: <p>Select this option if your camera is connected to your computer using a USB cable.</p>
th: <p>เลือกตัวเลือกนี้ หากกล้องของคุณใช้การเชื่อมต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์ ผ่านทางพอร์ต USB</p>

en: <p>Select this option if your camera is connected to your computer using a serial cable.</p>
th: <p>เลือกตัวเลือกนี้ หากกล้องของคุณใช้การเชื่อมต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์ผ่านทางพอร์ตอนุกรม</p>

en: <p>Select the serial port to use on your computer here. This option is only required if you use a serial camera.</p>
th: <p>เลือกพอร์ตอนุกรมที่ใช้บนเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณได้ที่นี่ ตัวเลือกนี้จะต้องใช้ก็ต่อเมื่อกล้องของคุณใช้การเชื่อมต่อผ่านทางพอร์ตอนุกรมเท่านั้น</p>

en: Camera Mount Path
th: เส้นทางไปยังจุดเมาทน์

en: Note: only for USB/IEEE mass storage cameras.
th: ควรทราบ: ใช้เฉพาะกล้องที่เชื่อมต่อพอร์ต USB/IEEE แบบสื่อเก็บข้อมูลเท่านั้น

en: <p>Set here the mount path to use on your computer. This option is only required if you use a <b>USB Mass Storage</b> camera.</p>
th: <p>ตั้งค่าเส้นทางไปยังจุดเมาทน์บนคอมพิวเตอร์ของคุณ ตัวเลือกนี้สำหรับใช้กับ อุปกรณ์กล้องของคุณที่เป็นแบบ<b>สื่อเก็บข้อมูลแบบ USB</b>เท่านั้น</p>

en: <p>To set a <b>USB Mass Storage</b> camera<br/>(which looks like a removable drive when mounted<br/>on your desktop), please use<br/><a href="umscamera">%1</a> from the camera list.</p>
th: <p>ในการตั้งค่ากล้องแบบ<b>สื่อเก็บข้อมูลแบบ USB</b> <br/>(ซึ่งจะเป็นเหมือนกับไดรฟ์ข้อมูลแบบถอดได้ทั่วไป) <br/>โปรดใช้ <a href="umscamera">%1</a> จากรายการกล้อง</p>

en: <p>To set a <b>Generic PTP USB Device</b><br/>(which uses Picture Transfer Protocol), please<br/>use <a href="ptpcamera">%1</a> from the camera list.</p>
th: <p>ในการตั้งค่ากล้องแบบ<b>อุปกรณ์ PTP USB ทั่วไป</b> <br/>(ซึ่งใช้โพรโทคอลส่งถ่ายภาพ - PTP)<br/>โปรดใช้ <a href="ptpcamera">%1</a> จากรายการกล้อง</p>

en: Here you can see the digital camera list used by digiKam via the Gphoto interface.
th: คุณจะเห็นรายการของกล้องที่ถูกใช้โดย digiKam ผ่านทางส่วนติดต่อของ Gphoto ได้ที่นี่

en: &Edit...
th: แ&ก้ไข...

en: Auto-&Detect
th: ตรวจหา&อัตโนมัติ

en: Visit Gphoto project website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์โครงการ Gphoto

en: Icon-View Options
th: ตัวเลือกต่าง ๆ ของมุมมองไอคอน

en: Set this option to show the digiKam tags below the image thumbnail.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงป้ายกำกับของ digiKam ไว้ทางด้านล่างภาพตัวอย่าง

en: Show embedded preview
th: แสดงภาพตัวอย่างที่ฝังอยู่ ในส่วนแสดงผลหลัก

en: Start image editor
th: เรียกใช้เครื่องมือแก้ไขภาพ

en: Select here the font used to display text in Icon Views.
th: ตั้งค่าแบบอักษรที่จะใช้ในการแสดงข้อความทั้งหมดในมุมมองไอคอน

en: Device detection under progress, please wait...
th: กำลังอยู่ระหว่างการตรวจหาอุปกรณ์ โปรดรอสักครู่...

en: Failed to auto-detect camera.
    Please check if your camera is turned on and retry or try setting it manually.
th: ล้มเหลวในการค้นหากล้องโดยอัตโนมัติ
    โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้เชื่อมต่อและเปิดกล้องเรียบร้อยแล้ว  หากเชื่อมต่อและเปิดกล้องอยู่แล้ว ให้ลองตั้งค่ามันด้วยตัวคุณเอง

en: Camera '%1' (%2) is already in list.
th: กล้อง '%1' (%2) มีอยู่ในรายการอยู่แล้ว

en: Found camera '%1' (%2) and added it to the list.
th: พบกล้อง '%1' (%2) และทำการเพิ่มเข้าไปยังรายการแล้ว

en: <p>Below are the locations of your root albums used to store your images. Write access is necessary to be able to edit images in these albums.</p><p></p>
th: <p>ด้านล่างนี้เป็นตำแหน่งต่าง ๆ ของรากอัลบั้มต่าง ๆ ของคุณ ซึ่งถูกใช้ในการจัดเก็บภาพถ่ายต่าง ๆ ทั้งนี้คุณจำเป็นจะต้องมีสิทธิ์ในการแก้ไขภาพต่าง ๆ ในอัลบั้มเหล่านี้ด้วย</p><p></p>

en: Do you want to remove the collection "%1" from your list of collections?
th: คุณต้องการจะลบคลังภาพ "%1" ออกจากรายการคลังภาพต่าง ๆ ของคุณจริงหรือไม่ ?

en: Local Collections
th: คลังภาพภายในระบบ

en: Collections on Removable Media
th: คลังภาพบนสื่อจัดเก็บข้อมูลที่ถอดเสียบได้

en: Collections on Network Shares
th: คลังภาพบนตำแหน่งใช้งานร่วมกันบนเครือข่าย

en: Add Collection
th: เพิ่มคลังภาพ

en: Col. %1
th: คลังภาพ %1

en: Remove collection
th: ลบคลังภาพ

en: Your new collection will be created with this name:
th: คลังภาพตัวใหม่ของคุณจะถูกสร้างโดยใช้ชื่อต่อไปนี้:

en: Interface Options
th: ตัวเลือกส่วนติดต่อ

en: &Use theme background color
th: ใช้สีพื้นหลังของชุดตกแต่ง

en: Enable this option to use the background theme color in the image editor area.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อปรับใช้สีพื้นหลังจากชุดตกแต่งปัจจุบัน สำหรับใช้ในพื้นที่ของเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: &Background color:
th: สี&พื้นหลัง:

en: Customize the background color to use in the image editor area.
th: ปรับแต่งสีพื้นหลังเองสำหรับใช้ในพื้นที่แก้ไขภาพ

en: Exposure Indicators
th: ตัวบ่งชี้ค่าแสงของภาพถ่าย

en: Customize color used in image editor to identify under-exposed pixels.
th: ปรับค่าสีที่ต้องการใช้แสดงบ่งบอกถึงส่วนที่มืดกว่าปกติบนภาพในเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: Customize color used in image editor to identify over-exposed pixels.
th: ปรับค่าสีที่ต้องการใช้แสดงบ่งบอกถึงส่วนที่สว่างกว่าปกติบนภาพในเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: Enable Color Management
th: เปิดใช้การจัดการระบบสี

en: <ul><li>Checked: Color Management is enabled</li><li>Unchecked: Color Management is disabled</li></ul>
th: <ul><li>กาเลือก: เปิดใช้การจัดการระบบสี</li><li>ไม่กาเลือก: ปิดการใช้การจัดการระบบสี</li></ul>

en: Visit Little CMS project website
th: แวะชมเว็บไซต์โครงการ Little CMS

en: Working Color Space
th: ขอบเขตสีที่ทำงานอยู่

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected workspace profile.</p>
th: <p>คุณสามารถใช้ปุ่มนี้ เพื่อขอดูรายละเอียดข้อมูลเกี่ยวกับโพรไฟล์ขอบเขตสีที่เลือกไว้ได้</p>

en: When the profile of an image does not match the working color space
th: เมื่อโพรไฟล์ของภาพไม่เข้าคู่กับขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: Ask when opening the image
th: ให้ถามก่อนเมื่อมีการเปิดภาพ

en: Convert the image to the working color space
th: แปลงภาพไปใช้ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: When an image has no color profile information
th: หากภาพไม่มีข้อมูลของโพรไฟล์สี

en: <p>If an image has no embedded color profile, digiKam will ask which color space shall be used to interpret the image and to which color space it shall be transformed for editing.</p>
th: <p>หากภาพไม่ได้ฝังแนบโพรไฟล์สีมาด้วย ดิจิแคมจะทำการถามผู้ใช้ว่า จะเลือกใช้ขอบเขตสีใดในการแปลค่าสีของภาพ และจะใช้ขอบเขตสีใด ในการแปลงภาพเมื่อทำการแก้ไขตกแต่งภาพ</p>

en: Assume it is using the sRGB color space (Internet standard)
th: เดาว่ามันใช้ขอบเขตสีแบบ sRGB (มาตรฐานอินเทอร์เน็ต)

note: i18n("<p></p>"));
en: and convert it to the working color space
th: และทำการแปลงมันไปใช้ขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: Assume it is using the working color space
th: เดาว่ามันกำลังใช้ขอบเขตสีเดียวกันกับขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

note: i18n("<p></p>"));
en: Convert it from default input color space to working space
th: แปลงมันจากขอบเขตสีปริยายของการนำเข้าไปยังขอบเขตสีที่กำลังทำงานอยู่

en: When loading a RAW file with uncalibrated colors
th: เมื่อทำการโหลดแฟ้มภาพประเภท RAW ที่มีสีต่าง ๆ ที่ยังไม่ผ่านการปรับตั้งให้ตรงกัน

en: Ask for the input profile
th: ถามเพื่อเลือกโพรไฟล์ข้อมูลนำเข้า

note: i18n("<p></p>"));
en: Automatic color correction
th: ปรับแก้สีให้ถูกต้องโดยอัตโนมัติ

note: i18n("<p></p>"));
en: Convert it from the default input profile
th: แปลงมันจากโพรไฟล์ปริยายของการนำเข้าข้อมูล

en: Color Managed View
th: แสดงผลร่วมกับการจัดการระบบสี

en: Monitor profile:
th: โพรไฟล์ของจอภาพ:

en: <p>Select the color profile for your monitor here.</p>
th: <p>เลือกโพรไฟล์ระบบสีสำหรับจอภาพของคุณได้ที่นี่</p>

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected monitor profile.</p>
th: <p>คุณสามารถใช้ปุ่มนี้ เพื่อดูรายละเอียดที่มากขึ้นเกี่ยวกับโพรไฟล์ระบบสีสำหรับจอภาพที่คุณเลือกไว้</p>

en: Use color managed view in editor
th: ใช้การแสดงผลโดยมีการจัดการระบบสีในเครื่องมือแก้ไขภาพ

en: Use color managed view for previews and thumbnails
th: ใช้การแสดงผลโดยมีการจัดการระบบสีกับการแสดงตัวอย่างและภาพตัวอย่างต่าง ๆ

en: Camera and Scanner
th: กล้องและเครื่องสแกนภาพ

en: Default input color profile:
th: โพรไฟล์สีปริยายของการนำเข้าข้อมูล:

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected input profile.</p>
th: <p>คุณสามารถใช้ปุ่มนี้ เพื่อดูรายละเอียดที่มากขึ้นเกี่ยวกับโพรไฟล์ระบบสีสำหรับอุปกรณ์นำเข้าที่คุณเลือกไว้ได้</p>

en: Printing and Proofing
th: การพิมพ์และการตรวจพรู้ฟ

en: Output device profile:
th: โพรไฟล์ของอุปกรณ์การส่งข้อมูลออก:

en: <p>You can use this button to get more detailed information about the selected proofing profile.</p>
th: <p>คุณสามารถใช้ปุ่มนี้ เพื่อดูรายละเอียดที่มากขึ้น เกี่ยวกับโพรไฟล์ระบบสีสำหรับการตรวจพรู้ฟที่คุณเลือกไว้ได้</p>

en: Color Profiles Repository
th: คลังเก็บโพรไฟล์สีต่าง ๆ

en: digiKam looks for ICC profiles in a number of <a href='default'>default locations</a>. You can specify an additional folder:
th: ดิจิแคมจะมองหาโพรไฟล์สีแบบ ICC ต่าง ๆ ในพาธตาม<a href='default'>ตำแหน่งปริยายต่าง ๆ</a> และคุณสามารถระบุให้หาเพิ่มเติมในโฟลเดอร์ต่อไปนี้ได้:

en: Use black point compensation
th: ใช้การชดเชยแสงจุดดำ

en: <p><b>Black Point Compensation</b> is a way to make adjustments between the maximum black levels of digital files and the black capabilities of various digital devices.</p>
th: <p><b>การชดเชยแสงจุดดำ</b> เป็นวิธีในการปรับค่าระหว่างค่าระดับสีดำสูงสุดของแฟ้มจากกล้องดิจิทัล และค่าจุดดำเฉลี่ยของอุปกรณ์ดิจิทัลทั่วไป</p>

en: Rendering Intents:
th: เป้าหมายการแสดงผล:

en: Monitor Profile From System Settings
th: โพรไฟล์ของจอภาพจากการตั้งค่าระบบ

en: No ICC profiles files found.
th: ไม่พบแฟ้มโพรไฟล์สี ICC ใด ๆ

en: No Display Profile Available
th: ไม่มีโพรไฟล์สำหรับการแสดงผลให้เลือกใช้

en: No Output Profile Available
th: ไม่มีโพรไฟล์สำหรับการส่งข้อมูลออกให้เลือกใช้

[ctx: none of the paths]
en: none
th: ไม่มี

en: On Linux, the default search paths include <ul><li>/usr/share/color/icc</li><li>/usr/local/share/color/icc</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul>On your system, currently these paths exist and are scanned:<ul><li>%1</li></ul>
th: บนระบบลินุกซ์ พาธที่ใช้ในการค้นหาโดยปริยาย จะได้แก่<ul><li>/usr/share/color/icc</li><li>/usr/local/share/color/icc</li><li>~/.local/share/color/icc/</li><li>~/.local/share/icc/</li><li>~/.color/icc/</li></ul> ส่วนบนระบบของคุณ พบว่ามีพาธต่าง ๆ เหล่านี้อยู่และถูกตรวจค้นแล้ว: <ul><li>%1</li></ul>

en: Synchronize panels automatically
th: ปรับเทียบพาเนลโดยอัตโนมัติ

en: Selecting a thumbbar item loads the image to the right panel
th: การเลือกรายการในแถบภาพตัวอย่างจะเป็นการโหลดภาพไปยังพาเนลด้านขวา

en: Set this option to automatically load an image into the right panel when the corresponding item is selected on the thumbbar.
th: โหลดภาพไปยังพาเนลด้านขวา เมื่อมีการเลือกรายการในแถบภาพตัวอย่าง

en: Clear the light table on close
th: ล้างโต๊ะฉายแสงเมื่อปิด

en: Template Title:
th: หัวเรื่องของแม่แบบ:

en: Enter the metadata template title here.
th: ป้อนหัวเรื่องของแม่แบบข้อมูลกำกับภาพได้ที่นี่

en: <p>Enter the metadata template title here. This title will be used to identify a template in your collection.</p>
th: <p>ป้อนหัวเรื่องของแม่แบบข้อมูลกำกับภาพได้ที่นี่ หัวเรื่องนี้จะถูกใช้ในการแสดงตัวของแม่แบบในคลังภาพของคุณ</p>

en: &Replace...
th: แ&ทนที่...

en: Cannot register new metadata template without title.
th: ไม่สามารถลงทะเบียนแม่แบบข้อมูลกำกับภาพตัวใหม่โดยไม่มีส่วนหัวเรื่องได้

en: A metadata template named '%1' already exists.
th: มีแม่แบบข้อมูลกำกับภาพที่ชื่อ "%1" อยู่ก่อนแล้ว

en: Tool-Tips Font:
th: แบบอักษรของหน้าต่างผุด:

en: Select here the font used to display text in tool-tips.
th: ตั้งค่าแบบอักษรที่จะใช้แสดงข้อความในหน้าต่างผุดแสดงข้อมูล

en: Show icon-view and thumb-bar items' tool-tips
th: แสดงข้อมูลผุดของรายการในมุมมองไอคอนและรายการบนแถบภาพตัวอย่าง

en: Set this option to display image information when the mouse hovers over an icon-view or thumb-bar item.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงหน้าต่างผุดแสดงข้อมูลพื้นฐานของภาพ เมื่อมีการชี้เมาส์อยู่เหนือรายการในมุมมองไอคอน หรือรายการในแถบภาพตัวอย่าง

en: File size
th: ขนาดของแฟ้ม

en: digiKam Information
th: ข้อมูลรายละเอียดของดิจิแคม

en: Set this option to display the album name.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงชื่อของอัลบั้มด้วย

en: Set this option to display the image captions.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงคำบรรยายภาพด้วย

en: Set this option to display the image tags.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงป้ายกำกับต่าง ๆ ของภาพด้วย

en: Show album items' tool-tips
th: แสดงข้อมูลผุดของรายการในอัลบั้ม

en: Album Information
th: ข้อมูลรายละเอียดของอัลบั้ม

en: Set this option to display album information when the mouse hovers over a folder-view item.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงหน้าต่างผุดแสดงข้อมูลพื้นฐานของภาพ เมื่อมีการชี้เมาส์อยู่เหนือรายการของอัลบั้ม

en: Set this option to display the album date.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงวันที่ของอัลบั้มด้วย

en: Set this option to display the album collection.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงคลังอัลบั้มด้วย

en: Set this option to display the album category.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงหมวดหมู่ของอัลบั้มด้วย

en: Set this option to display the album caption.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ เพื่อให้มีการแสดงคำบรรยายของอัลบั้มด้วย

en: Icon Items
th: รายการไอคอนต่าง ๆ

en: Album Items
th: รายการอัลบั้มต่าง ๆ
