doodle 0.6.7 - en to vi translation catalogue (107 entries)

en: consider strings to match if DISTANCE letters are different
vi: cnhững chuỗi vẫn còn khớp nếu chữ TẦM là khác nhau

en: build database (default is to search)
vi: xây dựng cơ sở dữ liệu (mặc định là tìm kiếm)

en: use location FILENAME to store doodle database
vi: dùng vị trí TÊN TẬP TIN để cất giữ co sở dữ liệu của doodle

en: for each matching file, print the extracted keywords
vi: cho mỗi tập tin khớp được, in ra những từ khóa đã trích

en: add the filename to the list of keywords (use when building database)
vi: thêm tên tập tin vào danh sách từ khóa (dùng khi xây dựng cơ sở dữ liệu)

en: print this help page
vi: in ra trang trợ giúp này

en: be case-insensitive (use when searching)
vi: bỏ qua chữ hoa/thường (dùng khi tìm kiếm)

en: load an extractor plugin named LIBRARY
vi: tải bổ sung trích có tên THƯ VIỆN

en: log keywords to a file named FILENAME
vi: ghi lưu các từ khóa vào tập tin có tên TÊN TẬP TIN

en: do not load default set of extractor plugins
vi: không tải tập bổ sung trích mặc định

en: set the memory limit to SIZE MB (for the tree).
vi: đặt giới hạn bộ nhớ thành CỠ MB (cho cây).

en: print suffix tree (for debugging)
vi: in ra cây hậu tố (để gỡ lỗi)

en: exclude given paths from building or searching
vi: loại trừ những đường dẫn đã cho ra việc xây dựng hay tìm kiếm

en: print the version number
vi: in ra số hiệu phiên bản

en: be verbose
vi: xuất chi tiết

en: doodle [OPTIONS] ([FILENAMES]*|[KEYWORDS]*)
vi: doodle [TÙY_CHỌN] ([TÊN_TẬP_TIN]*|[TỪ_KHÓA]*)

en: Index and search meta-data of files.
vi: Phụ lục và tìm kiếm siêu dữ liệu của tập tin.

en: Pruned: %s
vi: Đã xén bớt: %s

en: Call to '%s' for file '%s' failed: %s
vi: Cuộc gọi « %s » cho tập tin « %s » bị lỗi: %s

en: Processing '%s'
vi: Đang xử lý « %s »

en: No database specified.  Aborting.
vi: Chưa ghi rõ cơ sở dữ liệu nên hủy bỏ.

en: '%s' is an invalid database filename (has a colon) for building database (option '%s').
vi: « %s » là một tên tập tin cơ sở dữ liệu không hợp lệ (có dấu hai chấm) để xây dựng cơ sở dữ liệu (tùy chọn « %s »).

en: Could not open '%s' for logging: %s.
vi: Không thể mở « %s » để ghi lưu : %s.

en: Indexing '%s'
vi: Đang phụ lục « %s »

en: Keywords for matching file '%s':
vi: Từ khóa cần khớp với tập tin « %s »:

en: No database specified. Aborting.
vi: Chưa ghi rõ cơ sở dữ liệu nên hủy bỏ.

en: Call to '%s' for file '%s' failed: %s.
vi: Cuộc gọi « %s » cho tập tin « %s » bị lỗi: %s.

en: Searching for '%s':
vi: Đang tìm kiếm « %s »:

en: Warning: search string is longer than %d characters, search will not work.
vi: Cảnh báo : chuỗi tìm kiếm có độ dài hơn %d ký tự nên việc tìm kiệm sẽ không hoạt động được.

en: Warning: search string is longer than %d characters, search may not work properly.
vi: Cảnh báo : chuỗi tìm kiếm có độ dài hơn %d ký tự nên việc tìm kiếm có lẽ sẽ không hoạt động được.

en: 	Not found!
vi: 	Không tìm thấy.

en: You must pass a number to the '%s' option.
vi: Phải gởi một con số vào tùy chọn « %s ».

en: The options '%s' and '%s' cannot be used together!
vi: Không thể dùng cả hai tùy chọn « %s » và « %s » với nhau.

en: Specified memory limit is too high.
vi: Giới hạn bộ nhớ đã ghi rõ là quá cao.

en: Version %s
vi: Phiên bản %s

en: Use '--help' to get a list of options.
vi: Hãy dùng lệnh « --help » (trợ giúp) để xem danh sách các tùy chọn.

en: Invoke with filenames or directories to index!
vi: Hãy chạy với những tên tập tin hay thư mục cần phụ lục !

en: Invoke with query terms to search for!
vi: Hãy chạy với chuỗi truy vấn cần tìm kiếm !

en: run in debug mode, do not daemonize
vi: chạy bằng chế độ gỡ lỗi nên không chạy trong nền

en: add the filename to the list of keywords
vi: thêm tên tập tin vào danh sách từ khóa

en: log activity to a file named FILENAME
vi: ghi lưu các hoạt động vào tập tin có tên TÊN TẬP TIN

en: doodled [OPTIONS] [FILENAMES]
vi: doodled [TÙY_CHỌN] [TÊN_TẬP_TIN]

en: Continuously index files in the background.
vi: Phụ lục liên tục tập tin trong nền.

en: Event processing thread created.
vi: Mạch xử lý sự kiện đã được tạo.

en: Call to '%s' failed: %s
vi: Cuộc gọi « %s » bị lỗi: %s

en: Will monitor directory '%s' for changes.
vi: Sẽ theo dõi thư mục « %s » có thay đổi nào.

en: Processing file '%s'.
vi: Đang xử lý tập tin « %s ».

en: Main worker thread created.
vi: Mạch làm việc chính đã được tạo.

en: Failed to spawn event processing thread.
vi: Việc tạo mạch xử lý dữ kiện bị lỗi.

en: Registering with FAM for file system events.
vi: Đang đăng ký với FAM đốí với sự kiện hệ thống tập tin.

en: doodled startup complete.  Now waiting for FAM events.
vi: Trình doodled đã khởi chạy; hiện thời đời sự kiện kiểu FAM.

en: Error disconnecting from fam.
vi: Gặp lỗi khi ngắt kết nối ra FAM.

en: Failed to connect to fam.  Aborting.
vi: Lỗi kết nối đến FAM nên hủy bỏ.

en: Failed to create worker thread: %s
vi: Lỗi tạo mạch làm việc: %s

en: doodled is shutting down.
vi: Trình doodled đang thoát.

en: No files exist that doodled would monitor for changes.  Exiting.
vi: Không có tập tin mà trình dooodled cần theo dõi có thay đổi nên thoát.

en: Cancelling fam monitor '%s'.
vi: Đang thôi bộ theo dõi FAM « %s ».

en: Unloading libextractor plugins.
vi: Đang bỏ tải các bổ sung libextractor.

en: Invoke with filenames or directories to monitor!
vi: Hãy chạy với những tên tập tin hay thư mục cần theo dõi !

en: Assertion failed at %s:%d.
vi: Việc khắng định bị lỗi tại %s:%d.

en: Scanning '%s'
vi: Đang quét « %s »

en: Access to directory '%s' was denied.
vi: Truy cập thư mục « %s » bị từ chối.

en: %s: option `%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « %s » là mơ hồ

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » không cho phép đối số

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « %c%s » không cho phép đối số

en: %s: option `%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « %s » cần đến đối số

en: %s: unrecognized option `--%s'
vi: %s: không nhận diện tùy chọn « --%s »

en: %s: unrecognized option `%c%s'
vi: %s: không nhận diện tùy chọn « %c%s »

en: %s: illegal option -- %c
vi: %s: không cho phép tùy chọn « -- %c »

en: %s: invalid option -- %c
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ « -- %c »

en: %s: option requires an argument -- %c
vi: %s: tùy chọn cần đến đối số « -- %c »

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « -W %s » là mơ hồ

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không cho phép đối số

en: FATAL: MALLOC called with size 0!
vi: LỖI NGHIÊM TRỌNG: MALLOC (cấp chỗ) được gọi với kích cỡ 0 !

en: FATAL: MALLOC called with size < 0!
vi: LỖI NGHIÊM TRỌNG: MALLOC (cấp chỗ) được gọi với kích cỡ < 0 !

en: FATAL: %s
vi: LỖI NGHIÊM TRỌNG: %s

en: FATAL: STRDUP called with str NULL!
vi: LỖI NGHIÊM TRỌNG: STRDUP được gọi với str (chuỗi) vô giá trị !

en: FATAL: can not allocate %u * %d elements (number too large) at %s:%d.
vi: LỖI NGHIÊM TRỌNG: không thể cấp « %u * %d » yếu tố (số quá lớn) tại %s:%d.

en: Usage: %s
    %s
vi: Cách sử dụng: %s
    %s

en: Arguments mandatory for long options are also mandatory for short options.
vi: Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en: Loading default set of libextractor plugins.
vi: Đang tải tập bổ sung libextractor mặc định.

en: Loading libextractor plugins: '%s'
vi: Đang tải các bổ sung libextractor: « %s »

en: Short read at offset %llu (attempted to read %llu bytes).
vi: Đọc quá ngắn tại hiệu %llu (cố đọc %llu byte).

en: '%s' failed: %s
vi: « %s » bị lỗi: %s

en: Short write at offset %llu (wanted to write %llu bytes).
vi: Ghi quá ngắn tại hiệu %llu (đã muốn ghi %llu byte).

en: Assertion failed at %s:%d.
    Database format error!
vi: Việc khắng định bị lỗi tại %s:%d.
    Lỗi định dạng cơ sở dữ liệu !

en: Memory limit (%u bytes) hit, serializing some data.
vi: Mới gặp giới hạn bộ nhớ (%u byte) nên xếp một phần dữ liệu theo thứ tự.

en: Reduced memory consumption for suffix tree to %u bytes.
vi: Mới giảm tiêu hao bộ nhớ cho cây hậu tố thành %u byte.

en: Assertion failed at %s:%d: %llu > %llu or %llu > %llu.
vi: Việc khắng định bị lỗi tại %s:%d: %llu > %llu hoặc %llu > %llu.

en: Assertion failed at %s:%d: %llu > %llu.
vi: Việc khắng định bị lỗi tại %s:%d: %llu > %llu.

en: Could not open '%s': %s
vi: Không thể mở « %s »: %s

en: Could not lock database '%s': %s
vi: Không thể khóa cơ sở dữ liệu « %s »: %s

en: Database file '%s' is from incomplete database build.  I will remove it and rebuild the database.
vi: Tập tin cơ sở dữ liệu « %s » được tạo do việc xây dựng cơ sở dữ liệu chưa hoàn thành nên sẽ gỡ bỏ nó rồi xây dựng lại cơ sở dữ liệu.

en: Could not unlink '%s': %s
vi: Không thể bỏ liên kết « %s »: %s

en: Database file '%s' has wrong magic code.
vi: Tập tin cơ sở dữ liệu « %s » có mã ma thuật không đúng.

en: Error reading database '%s' at %s.%d.
vi: Gặp lỗi khi đọc cơ sở dữ liệu « %s » tại %s.%d.

en: Database '%s' does not exist.
vi: Cơ sở dư liệu « %s » không tồn tại.

en: Error creating database '%s' at %s:%d: %s
vi: Gặp lỗi khi tạo cơ sở dữ liệu « %s » tại %s:%d: %s

en: Could not open temporary file '%s': %s
vi: Không thể mở tập tin tạm thời « %s »: %s

en: Writing doodle database to temporary file '%s'.
vi: Đang ghi cơ sở dữ liệu doodle vào tập tin tạm thời « %s ».

en: Could not remove old database '%s': %s
vi: Không thể gỡ bỏ cơ sở dữ liệu cũ « %s »: %s

en: Assertion failed at %s:%d!
vi: Việc khắng định bị lỗi tại %s:%d!

en: Adding keyword '%s' for file '%s'.
vi: Đang thêm từ khóa « %s » cho tập tin « %s ».

en: Removing the keywords for file '%s'.
vi: Đang gỡ bỏ các từ khóa cho tập tin « %s ».

en: Scanning filesystem in order to remove obsolete entries from existing database.
vi: Đang quét hệ thống tập tin để gỡ bỏ các mục nhập cũ ra cơ sở dữ liệu tồn tại.

en: File '%s' could not be accessed: %s. Removing file from index.
vi: Không thể truy cập tập tin « %s »: %s nên gỡ bỏ nó ra phụ lục.

en: File '%s' is not a regular file. Removing file from index.
vi: Tập tin « %s » không phải là một tập tin chuẩn nên gỡ bỏ nó ra phụ lục.
