dselect 1.13 - en to tl translation catalogue (189 entries)

en: Search for ?
tl: Maghanap ng ?

en: Help:
tl: Tulong:

en: Press ? for help menu, . for next topic, <space> to exit help.
tl: Pindutin ang ? para sa menu ng tulong, . para sa susunod na paksa,
    <puwang> upang lumabas sa tulong.

en: Help information is available under the following topics:
tl: Ang magagamit niyong impormasyong makakatulong ay sa mga sumusunod na paksa:

en: Press a key from the list above, <space> or 'q' to exit help,
      or '.' (full stop) to read each help page in turn.
tl: Pindutin ang tiklado mula sa listahan sa itaas, <puwang> o `q' upang lumabas
    sa tulong o `.' (tuldok) upang basahin ang bawat pahina ng tulong.

en: error reading keyboard in help
tl: error sa pagbasa ng tiklado habang nasa modong pagtulong

en: failed to create title window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng pamagat

en: failed to create whatinfo window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng whatinfo

en: failed to create baselist pad
tl: bigo ang paglikha ng baselist pad

en: failed to create heading pad
tl: bigo ang paglikha ng heading pad

en: failed to create thisstate pad
tl: bigo ang paglikha ng thisstate pad

en: failed to create info pad
tl: bigo ang paglikha ng info pad

en: failed to create query window
tl: bigo ang paglikha ng bintana ng tanong

en:   -- %d%%, press
tl:   -- %d%%, pindutin

en: %s for more
tl: %s upang sumulong

en: %s to go back
tl: %s upang bumalik

en: [not bound]
tl: [hindi nakatakda]

en: [unk: %d]
tl: [di kilala: %d]

en: Scroll onwards through help/information
tl: Umabante sa tulong/impormasyon

en: Scroll backwards through help/information
tl: Umatras sa tulong/impormasyon

en: Move up
tl: Umakyat

en: Move down
tl: Bumaba

en: Go to top of list
tl: Pumunta sa puno ng listahan

en: Go to end of list
tl: Pumunta sa dulo ng listahan

en: Request help (cycle through help screens)
tl: Humingi ng tulong (iikot sa mga tabing ng payo)

en: Cycle through information displays
tl: Umikot sa mga tabing ng impormasyon

en: Redraw display
tl: Iguhit muli ang tabing

en: Scroll onwards through list by 1 line
tl: Umabante sa listahan ng isang linya

en: Scroll backwards through list by 1 line
tl: Umatras sa listahan ng isang linya

en: Scroll onwards through help/information by 1 line
tl: Umabante sa tulong/impormasyon ng isang linya

en: Scroll backwards through help/information by 1 line
tl: Umatras sa tulong/impormasyon ng isang linya

en: Scroll onwards through list
tl: Umabante sa listahan

en: Scroll backwards through list
tl: Umatras sa listahan

en: Mark package(s) for installation
tl: Markahan ang (mga) pakete na iluluklok

en: Mark package(s) for deinstallation
tl: Markahan ang (mga) pakete na tatanggalin

en: Mark package(s) for deinstall and purge
tl: Markahan ang (mga) pakete na tatanggalin at pupurgahin

en: Make highlight more specific
tl: Gawing mas-tiyak ang highlight

en: Make highlight less specific
tl: Gawing mas-malawak ang highlight

en: Search for a package whose name contains a string
tl: Hanapin ang paketeng may pangalang naglalaman ng isang string

en: Swap sort order priority/section
tl: Ipagpalit ang pagkasunod-sunod antas/seksyon

en: Quit, confirming, and checking dependencies
tl: Lumabas, tiyakin at suriin ang mga dependensiya

en: Quit, confirming without check
tl: Lumabas, tiyakin ngunit walang pagsusuri

en: Quit, rejecting conflict/dependency suggestions
tl: Lumabas, huwag tanggapin ang mga mungkahi tungkol sa tunggalian/dependensiya

en: Abort - quit without making changes
tl: Huminto - lumabas na walang binabago

en: Revert to old state for all packages
tl: Bumalik sa nakaraang kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Revert to suggested state for all packages
tl: Bumalik sa mungkahing kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Revert to directly requested state for all packages
tl: Bumalik sa hiniling na kalagayan para sa lahat ng mga pakete

en: Select currently-highlighted access method
tl: Piliin ang naka-highlight na paraan ng pag-akses

en: Quit without changing selected access method
tl: Lumabas na hindi binabago ang piniling paraan ng pag-akses

en: Keystrokes
tl: Tiklado

en: Introduction to package selections
tl: Pagpapakilala sa pagpili ng mga pakete

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  You can navigate around the list using the cursor keys,
    mark packages for installation (using '+') or deinstallation (using '-').
    Packages can be marked either singly or in groups; initially you will see that
    the line 'All packages' is selected.  '+', '-' and so on will affect all the
    packages described by the highlighted line.
    
    Some of your choices will cause conflicts or dependency problems; you will be
    given a sub-list of the relevant packages, so that you can solve the problems.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press '?' at
    any time for help.
    
    When you have finished selecting packages, press <enter> to confirm changes,
    or 'X' to quit without saving changes. A final check on conflicts and
    dependencies will be done - here too you may see a sublist.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
tl: Maligayang pagdating sa pangunahing listahan ng mga pakete sa dselect.
    
    Ipapakita sa inyo ang listahan ng mga pakete na naka-luklok o magagamit na
    iluluklok. Maaari kayong gumalaw sa listahan sa pamamagitan ng mga cursor key,
    markahan ang mga paketeng iiluluklok (gamitin ang `+') o tatanggalin (gamitin
    ang `-'). Ang mga pakete ay maaaring markahan ng isahan o sa grupo; sa umpisa
    makikita ninyo na ang linyang `Lahat ng pakete' ay nakapili. `+', `-' at iba pa
    ay makakaapekto sa lahat ng mga pakete na tinutukoy ng naka-highlight na linya.
    
    Ilan sa inyong mga pipiliin ay magkakaroon ng mga conflict o problema sa
    dependensiya; kayo ay bibigyan ng sub-list ng mga paketeng may kinalaman dito,
    upang inyong malutas ang mga problema.
    
    Dapat ninyong basahin ang talaan ng tiklado at mga paliwanag na nakadisplay.
    Maraming tulong na magagamit, mangyaring gamitin niyo ang mga ito - pindutin
    ang `?' kahit kailan para makamit ang tulong.
    
    Kapag natapos na kayong makapagpili ng mga pakete, pindutin ang <enter> upang
    tiyakin ang mga pagbabago, o `X' upang lumabas na hindi itatago ang mga pagbabago.
    May kahulihang pagsusuri ng mga conflict at dependensiya na gagawin - dito rin
    ay maaaring may ipakitang sublist.
    
    Pindutin ang <puwang> upang lumabas sa tulong at bumalik sa listahan ngayon.

en: Introduction to read-only package list browser
tl: Pagpapakilala sa browser ng listahan ng mga pakete na pagbasa-lamang

en: Welcome to dselect's main package listing.
    
    You will be presented with a list of packages which are installed or available
    for installation.  Since you do not have the privilege necessary to update
    package states, you are in a read-only mode.  You can navigate around the
    list using the cursor keys (please see the 'Keystrokes' help screen), observe
    the status of the packages and read information about them.
    
    You should read the list of keys and the explanations of the display.
    Much on-line help is available, please make use of it - press '?' at
    any time for help.
    
    When you have finished browsing, press 'Q' or <enter> to quit.
    
    Press <space> to leave help and enter the list now.
tl: Maligayang pagdating sa pangunahing listahan ng mga pakete ng dselect.
    
    Ipapakita sa inyo ang listahan ng mga pakete na naka-luklok o magagamit para
    iluluklok. Dahil wala kayong pahintulot na kailangan upang baguhin ang kalagayan
    ng mga pakete, kayo ay nasa modang pagbasa-lamang. Maaari kayong gumalaw sa
    loob ng listahan sa pamamagitan ng mga cursor keys (mangyari na basahin ang
    tulong na pinamagatang `Tiklado'), tignan ang kalagayan ng mga pakete at basahin
    ang impormasyon tungkol sa kanila.
    
    Dapat ninyong basahin ang listahan ng maaaring pindutin at ang paliwanag na
    ipinapakita. Maraming tulong na magagamit, kaya't gamitin ito - pindutin ang
    `?' kahit kailan upang makamit ang tulong.
    
    Kapag tapos na kayong magbasa-basa, pindutin ang `Q' o <enter> upang lumabas.
    
    Pindutin ang <puwang> upang lumabas sa tulong at bumalik sa listahan ngayon.

en: Introduction to conflict/dependency resolution sub-list
tl: Pagpapakilala sa sub-list ng pag-ayos ng conflict/dependensiya

en: Display, part 1: package listing and status chars
tl: Display, ika-1 bahagi: listahan ng mga pakete at kalagayang titik

en: Display, part 2: list highlight; information display
tl: Display, ika-2 bahagi: listahang highlight; pagpakita ng impormasyon

en: * Highlight: One line in the package list will be highlighted.  It indicates
      which package(s) will be affected by presses of '+', '-' and '_'.
    
    * The dividing line in the middle of the screen shows a brief explanation of
      the status of the currently-highlighted package, or a description of which
      group is highlighted if a group line is.  If you don't understand the
      meaning of some of the status characters displayed, go to the relevant
      package and look at this divider line, or use the 'v' key for a verbose
      display (press 'v' again to go back to the terse display).
    
    * The bottom of the screen shows more information about the
      currently-highlighted package (if there is only one).
    
      It can show an extended description of the package, the internal package
      control details (either for the installed or available version of the
      package), or information about conflicts and dependencies involving the
      current package (in conflict/dependency resolution sublists).
    
      Use the 'i' key to cycle through the displays, and 'I' to hide the
      information display or expand it to use almost all of the screen.
tl: * Highlight: Isang linya sa listahan ng pakete ay may highlight. Pinapahiwatig
      kung aling (mga) pakete ang apektado ng pagpindot ng `+', `-' at `_'.
    
    * Ang linyang naghahati sa gitna ng tabing ay nagpapakita ng maikling paliwanag
      tungkol sa kalagayan ng paketeng naka-highlight, o paglarawan ng grupong naka-
      highlight, kung grupo ito. Kung hindi niyo naintindihan ang ibig sabihin ng
      ilan sa mga character na nagpapakita ng kalagayan, pumunta sa akmang pakete at
      tignan itong linyang naghahati, o gamitin ang tikladong `v' para sa verbose
      na display (pindutin ang `v' muli upang bumalik sa modong terse).
    
    * Ang ibaba ng tabing ay nagpapakita ng karagdagang impormasyon tungkol sa
      kasalukuyang naka-highlight na pakete (kung iisa lamang).
    
      Maaaring ipakita ang pinalawig na paglalarawan ng pakete, ang internal na 
      detalye ng pag-control ng pakete (maging ang naka-luklok o ng maaaring
      magamit na bersyon ng pakete), o ng impormasyon tungkol sa conflict at
      dependensiya na kaugnay ng kasalukuyang pakete (sa sublist ng pag-ayos ng
      conflict/dependensiya).
    
      Gamiting ang tikladong `i' upang umikot sa mga display, at `I' upang itago
      ang display ng impormasyon o lakihan ito na gamitin ang halos buong tabing.

en: Introduction to method selection display
tl: Pagpapakilala sa pagpili ng paraan

en: dselect and dpkg can do automatic installation, loading the package files to be
    installed from one of a number of different possible places.
    
    This list allows you to select one of these installation methods.
    
    Move the highlight to the method you wish to use, and hit Enter.  You will then
    be prompted for the information required to do the installation.
    
    As you move the highlight a description of each method, where available, is
    displayed in the bottom half of the screen.
    
    If you wish to quit without changing anything use the 'x' key while in the list
    of installation methods.
    
    A full list of keystrokes is available by pressing 'k' now, or from the help
    menu reachable by pressing '?'.
tl: Maaaring magluklok ng kusa ang dselect at dpkg, kukunin ang talaksang
    pakete na iiluluklok mula sa isa sa iba't ibang pagmumulan. Maaari kayong
    pumili ng isa sa mga paraan ng pag-luklok mula sa listahang ito.Ilipat ang
    highlight sa paraan na nais niyong gamitin, at pindutin ang Enter.  Kayo ay
    tatanungin ng ilang mga bagay na kailangan upang makapag-luklok.
    
    Sa paglipat niyo ng highlight ay ipapakita ang paglarawan ng bawat paraan,
    kung meron nito, sa ibabang kalahati ng tabing.
    
    Kung nais niyong lumabas na walang babaguhin ay gamitin ang `x' habang nasa
    listahan ng mga paraan ng pag-luklok.
    
    Maaaring makita ang buong listahan ng magagamit na tiklado sa pagpindot ng
    `k'ilalanin, o mula sa menu ng tulong na makikita sa pagpindot ng `?'.

en: Keystrokes for method selection
tl: Tikladong gamit sa pagpili ng paraan

en: Type dselect --help for help.
tl: dselect --help para sa tulong.

en: [A]ccess
tl: [A]kses

en: Choose the access method to use.
tl: Piliin ang paraan ng pag-akses na gagamitin.

en: [U]pdate
tl: [U]pdate/Isariwa

en: Update list of available packages, if possible.
tl: Isariwa ang listahan ng magagamit na mga pakete, kung kaya.

en: s
tl: p

en: [S]elect
tl: [P]umili

en: Request which packages you want on your system.
tl: Hilingin ang mga paketeng nais niyo sa inyong sistema.

en: [I]nstall
tl: [I]luklok

en: Install and upgrade wanted packages.
tl: Iluklok at i-apgreyd ang mga paketeng ninanais.

en: [C]onfig
tl: [C]onfig/Isaayos

en: Configure any packages that are unconfigured.
tl: Isaayos ang mga paketeng hindi pa nakaayos.

en: r
tl: t

en: [R]emove
tl: [T]anggalin

en: Remove unwanted software.
tl: Tanggalin ang hindi gustong mga software.

en: [Q]uit
tl: [Q]uit/Lumabas

en: Quit dselect.
tl: Lumabas sa dselect.

en: couldn't open debug file '%.255s'
tl: hindi mabuksan ang talaksang pan-debug `%.255s'

en: screen part
tl: bahagi ng tabing

en: Terminal does not appear to support cursor addressing.
tl: Mukhang ang himpilan ay hindi sumusuporta ng cursor addressing.

en: Terminal does not appear to support highlighting.
tl: Mukhang ang himpilan ay hindi sumusuporta ng highlighting.

en: terminal lacks necessary features, giving up
tl: kulang ng kailangan na mga feature ang terminal, sumusuko na

en: 
    
    Move around with ^P and ^N, cursor keys, initial letters, or digits;
    Press <enter> to confirm selection.   ^L redraws screen.
tl: 
    
    Gamitin ang ^P at ^N, mga cursor key, unang mga titik, o numero upang gumalaw:
    Pindutin ang <enter> upang tiyakin ang pinili. ^L upang iguhit muli ang tabing.

en: 
    
    Read-only access: only preview of selections is available!
tl: 
    
    Pagbasa-lamang na akses: matitignan lamang ang magagamit na mga pagpipilian!

en: failed to getch in main menu
tl: bigo ang getch sa pangunahing menu

en: unknown action string '%.50s'
tl: di kilalang action string `%.50s'

en: Abbrev.
tl: Daglat

en: Description
tl: Paglalarawan

en: dselect - list of access methods
tl: dselect - listahan ng paraan ng akses

en: Access method '%s'.
tl: Paraan ng akses `%s'.

en: doupdate failed
tl: bigo ang doupdate

en: getch failed
tl: bigo ang getch

en: No explanation available.
tl: Walang paliwanag na maibigay.

en: 
    Press <enter> to continue.
tl: 
    Pindutin ang <enter> upang magpatuloy.

en: Press <enter> to continue.
tl: Pindutin ang <enter> upang magpatuloy.

en: error reading acknowledgement of program failure message
tl: error sa pagbasa ng pagkilala ng mensahe tungkol sa pagkabigo ng programa

en: update available list script
tl: scriptong pang-apdeyt ang magagamit na listahan

en: installation script
tl: scriptong tagaluklok

en: query/setup script
tl: scriptong pagtanong/paghanda

en: syntax error in method options file '%.250s' -- %s
tl: syntax error sa talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s' -- %s

en: error reading options file '%.250s'
tl: error sa pagbasa ng talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to read '%.250s' directory for reading methods
tl: di mabasa ang `%.250s' na directory para sa pamamaraan ng pagbasa

en: method '%.250s' has name that is too long (%d > %d characters)
tl: pamamaraan `%.250s' ay may pangalan na labis ang haba (%d > %d karakter)

en: unable to access method script '%.250s'
tl: di ma-akses ang script ng pamamaraan `%.250s'

en: unable to read method options file '%.250s'
tl: di mabasa ang talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s'

en: non-digit where digit wanted
tl: di-numero saan numero dapat

en: index string too long
tl: labis ang haba ng index string

en: newline before option name start
tl: newline bago sa umpisa ng pangalan ng opsyon

en: nonalpha where option name start wanted
tl: di-alpha kung saan dapat magumpisa ang pangalan ng opsyon

en: non-alphanum in option name
tl: di-alphanum sa pangalan ng opsyon

en: newline before summary
tl: newline bago sa paglalahat

en: error during read of method options file '%.250s'
tl: error habang binabasa ang talaksang opsyon ng pamamaraan `%.250s'

en: unable to open current option file '%.250s'
tl: di mabuksan ang kasalukuyang talaksang opsyon `%.250s'

en: unable to write new option to '%.250s'
tl: di maisulat ang bagong opsyon sa `%.250s'

en: new package
tl: bagong pakete

en: install
tl: iluklok

en: hold
tl: hawakan

en: remove
tl: tanggalin

en: purge
tl: purga

en: REINSTALL
tl: ILUKLOK MULI

en: not installed
tl: hindi nakaluklok

en: removed (configs remain)
tl: tinanggal (naiwan ang pagkaayos)

en: half installed
tl: bitin na pagluklok

en: unpacked (not set up)
tl: nakabuklat (hindi nakaayos)

en: installed
tl: nakaluklok

en: Required
tl: Kailangan

en: Important
tl: Importante

en: Optional
tl: Opsyonal

en: Unclassified
tl: Di naka-uri

en: suggests
tl: nagmumungkahi

en: recommends
tl: rekomendado

en: depends on
tl: umaasa sa

en: pre-depends on
tl: umaasa ng lubos sa

en: conflicts with
tl: katunggali ang

en: provides
tl: nagbibigay ng

en: replaces
tl: kapalit ng

en: enhances
tl: nagpapahusay sa

en: bUG
tl: bUg

en: Broken
tl: Sira

en: New
tl: Bago

en: Obsolete/local
tl: Laos/lokal

en: Installed
tl: Linuklok

en: Available
tl: Magagamit

en: Removed
tl: Tinanggal

en: Brokenly installed packages
tl: Sira ang pagkaluklok na mga pakete

en: Newly available packages
tl: Bagong magagamit na mga pakete

en: Installed packages
tl: Nakaluklok na mga pakete

en: Removed and no longer available packages
tl: Tinanggal at hindi na magagamit na mga pakete

en: Removed packages (configuration still present)
tl: Tinanggal na mga pakete (pagkaayos ay narito pa)

en: Purged packages and those never installed
tl: Pinurgang mga pakete at mga hindi kailanman naluklok

en: Purged
tl: Pinurga

en: Installed?
tl: Naka-luklok?

en: Old mark
tl: Lumang marka

en: Marked for
tl: Markado para

en: EIOM
tl: EILM

en: Priority
tl: Prioridad

en: Package
tl: Pakete

en: Avail.ver
tl: Avail.ber

en: Inst.ver
tl: Inst.ber

en: dselect - recursive package listing
tl: dselect - listahan ng mga pakete na recursive

en: dselect - inspection of package states
tl: dselect - pagsuri ng kalagayan ng mga pakete

en: dselect - main package listing
tl: dselect - pangunahing listahan ng mga pakete

en:  (by section)
tl:  (ayon sa seksyon)

en:  (avail., section)
tl:  (magagamit, seksyon)

en:  (status, section)
tl:  (kalagayan, seksyon)

en:  (by priority)
tl:  (ayon sa prioridad)

en:  (avail., priority)
tl:  (magagamit, prioridad)

en:  (status, priority)
tl:  (kalagayan, prioridad)

en:  (alphabetically)
tl:  (ayon sa abakada)

en:  (by availability)
tl:  (ayon sa magagamit)

en:  (by status)
tl:  (ayon sa kalagayan)

en:  mark:+/=/- terse:v help:?
tl:  markahan:+/=/- maikli:v tulong:?

en:  mark:+/=/- verbose:v help:?
tl:  markahan:+/=/- maligoy:v tulong:?

en:  terse:v help:?
tl:  maikli:v tulong:?

en:  verbose:v help:?
tl:  maligoy:v tulong:?

en: The line you have highlighted represents many packages; if you ask to install, remove, hold, etc. it you will affect all the packages which match the criterion shown.
    
    If you move the highlight to a line for a particular package you will see information about that package displayed here.
    You can use 'o' and 'O' to change the sort order and give yourself the opportunity to mark packages in different kinds of groups.
tl: Ang linya na inyong na-highlight ay tumutukoy sa maraming mga pakete; kung
    hilingin ninyong iluluklok, tanggalin, hawakan, atbp. ay ito'y aapekto sa
    lahat ng mga pinapakitang mga criteria.
    
    Kung inyong galawin ang highlight sa linya para sa isang pakete ay makikita
    ninyo ang impormasyon tungkol sa paketeng iyon dito.
    Maari niyong gamitin ang `o' at `O' upang palitan ang paraan ng pagsunod-sunod
    at upang bigyan niyo ang sarili niyo ng pagkakataon na markahan ang mga pakete
    sa iba't ibang uri ng pag-grupo.

en: invalid search option given
tl: di tanggap na opsyon sa paghahanap ay ibinigay

en: error in regular expression
tl: error sa regular expression

en:  does not appear to be available
tl:  ay mukhang hindi magagamit

en:  or
tl:  o

en: All
tl: Lahat

en: All packages
tl: Lahat ng mga pakete

en: %s packages without a section
tl: %s na pakete na walang seksyon

en: %s packages in section %s
tl: %s na pakete sa seksyon %s

en: %s %s packages
tl: %s %s na pakete

en: %s %s packages without a section
tl: %s %s na pakete na walang seksyon

en: %s %s packages in section %s
tl: %s %s na pakete sa seksyon %s

en: %-*s %s%s%s;  %s (was: %s).  %s
tl: %-*s %s%s%s; %s (dati ay: %s).  %s
