dragonplayer - en to is translation catalogue (71 entries)

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (file)
en: &Play
is: S&pila

[ctx: @title:menu]
note: i18n: ectx: Menu (settings)
en: &Settings
is: &Stillingar

note: i18n: ectx: ToolBar (mainToolBar)
en: Main Toolbar
is: Aðalverkfærastika

[ctx: @action]
en: Play
is: Spila

[ctx: @action]
en: Pause
is: Setja á pásu

[ctx: @option:check Volume of sound output]
en: Volume
is: Hljóðstyrkur

[ctx: @action:button]
en: Preferred Scale
is: Æskileg stærð

[ctx: @action:button]
en: Scale 100%
is: Stærð 100%

en: <b>Adjust video scale?</b>
is: <b>Breyta stærð myndar?</b>

en: Video CD
is: Vídeódiskur (CD)

en: Audio CD
is: Hljóðdiskur (CD)

en: Data CD
is: Gagnadiskur (CD)

[ctx: @title:window]
en: Select a Disc
is: Velja disk

en: Select a disc to play.
is: Veldu disk til að spila.

en: Dragon Player
is: Dragon spilari

en: A video player that has a usability focus
is: Notandavænn myndspilari

en: Copyright 2006, Max Howell
    Copyright 2007, Ian Monroe
is: Höfundarréttur 2006, Max Howell
    Höfundarréttur 2007, Ian Monroe

en: Improvements and polish
is: Viðbætur og lagfæringar

en: Creator of Phonon
is: Skapari Phonon

en: Dragon Player icon
is: Tákn fyrir Dragon spilara

en: Handbook
is: Handbók

en: Great reference code
is: Ágætur tilvísunarkóði

en: Yatta happened to be the only video on my laptop to test with. :)
is: Þetta var bara eina myndskeiðið sem ég átti á fartölvunni til að prófa. :)

en: MPRIS v2 support
is: Stuðningur við MPRIS v2

en: Port to KF5/Plasma 5
is: Aðlögun að KF5/Plasma 5

en: Play DVD Video
is: Spila DVD-myndefni

en: Play 'URL'
is: Spila slóð (URL)

[ctx: @title:menu]
en: Aspect &Ratio
is: My&ndhlutfall

[ctx: @title:menu]
en: &Audio Channels
is: &Hljóðrásir

[ctx: @title:menu]
en: &Subtitles
is: &Skjátextar

[ctx: @option:radio aspect ratio]
en: Determine &Automatically
is: Skilgrein&a sjálfvirkt

[ctx: @option:radio aspect ratio]
en: Ana&morphic (16:9)
is: Víð&skjár (16:9)

[ctx: @option:radio aspect ratio]
en: &Window Size
is: Stærð &glugga

en: <qt>Phonon could not be successfully initialized. Dragon Player will now exit.</qt>
is: <qt>Ekki tókst að ræsa Phonon. Dragon spilaranum verður lokað.</qt>

[ctx: @action]
en: Increase Volume
is: Hækka

[ctx: @action]
en: Decrease Volume
is: Lækka

[ctx: @action]
en: Stop
is: Stöðva

[ctx: @action Mute the sound output]
en: Mute
is: Þagga

[ctx: @action]
en: Reset Video Scale
is: Endurstilla stærð myndar

[ctx: @action]
en: Menu Toggle
is: Víxla valmynd af/á

en: Position Slider
is: Staðsetningarsleði

[ctx: @option:check]
en: Video Settings
is: Stillingar myndefnis

[ctx: @option:check Whether only one instance of dragon can be started and will be reused when the user tries to play another file.]
en: One Instance Only
is: Aðeins eitt tilvik

[ctx: @action previous chapter]
en: Previous
is: Fyrra

[ctx: @action next chapter]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @action]
en: Return 10% Back
is: Til baka um 10%

[ctx: @action]
en: Go 10% Forward
is: Fara 10% áfram

[ctx: @action]
en: Return 10 Seconds Back
is: Til baka um 10 sekúndur

[ctx: @action]
en: Go 10 Seconds Forward
is: Fara áfram um 10 sekúndur

[ctx: @option:check Mute the sound output]
en: Mute
is: Þagga

en: Dragon Player was asked to open an empty URL; it cannot.
is: Dragon spilarinn var beðinn um að opna auða slóð. Það getur hann ekki.

[ctx: @title:window]
en: Select File to Play
is: Veldu skrá til að spila

[ctx: @title:window]
en: Stream to Play
is: Veldu streymi til að spila

[ctx: @label:textbox]
en: Stream:
is: Streymi:

en: Sorry, no media was found in the drop
is: Sorrý, enginn miðlaskrá fannst í því sem var sleppt

[ctx: Notification inhibition reason]
en: playing a video
is: spila myndskeið

en: No media loaded
is: Enginn miðlaskrá inni

en: Paused
is: Á pásu

en: The file is not a playlist
is: Skráin er ekki spilunarlisti

en: Dragon Player could not download the remote playlist: %1
is: Dragon spilarinn gat ekki sótt fjartengda lagalistann: %1

en: <qt>The playlist, <i>'%1'</i>, could not be interpreted. Perhaps it is empty?</qt>
is: <qt>Spilunarlistann, <i>'%1'</i>, var ekki hægt að túlka. Ætli hann sé tómur?</qt>

en: Dragon Player could not open the file: %1
is: Dragon spilarinn gat ekki opnað skrána: %1

en: Track %1/%2
is: Spor %1/%2

[ctx: @label:slider]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, brightnessLabel)
en: Brightness:
is: Birtustig:

[ctx: @label:slider]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, contrastLabel)
en: Contrast:
is: Birtuskil:

[ctx: @label:slider]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, hueLabel)
en: Hue:
is: Litblær:

[ctx: @label:slider]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QLabel, saturationLabel)
en: Saturation:
is: Litmettun:

[ctx: @action:button]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, defaultsButton)
en: Restore Defaults
is: Endurheimta sjálfgildi

[ctx: @action:button]
note: i18n: ectx: property (text), widget (QPushButton, closeButton)
en: Close
is: Loka

[ctx: @option:radio]
en: &DVD Subtitle Selection
is: Skjátextaval fyrir &DVD

[ctx: @option:radio audio language]
en: &Auto
is: Sjál&fvirkt
