drkonqi - en to is translation catalogue (202 entries)

[ctx: @action:button]
en: &Reload
is: Endu&rhlaða

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to reload the crash information (backtrace). This is useful when you have installed the proper debug symbol packages and you want to obtain a better backtrace.
is: Notaðu þennan hnapp til að hlaða aftur inn villuupplýsingarnar (endurrakningu). Þetta er gagnlegt þegar búið er að setja upp góða aflúsunartáknapakka og þú vilt fá betri endurrakningu.

[ctx: @action:button]
en: &Install Debug Symbols
is: Setja upp &aflúsunartákn

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to install the missing debug symbols packages.
is: Notaðu þennan hnapp til að setja upp aflúsunartáknapakkana sem vantar.

[ctx: @info:tooltip]
en: Symbol installation is unavailable because the application was updated or uninstalled after it had been started.
is: Uppsetning tákna er ekki í boði þar sem forritið var uppfært eða fjarlægt eftir að það var ræst.

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to copy the crash information (backtrace) to the clipboard.
is: Notaðu þennan hnapp til að afrita villuupplýsingarnar (endurrakninguna) á klippispjaldið.

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to save the crash information (backtrace) to a file. This is useful if you want to take a look at it or to report the bug later.
is: Notaðu þennan hnapp til að vista villuupplýsingarnar (endurrakninguna) í skrá. Þetta er gagnlegt ef þú vilt skoða gögnin eða senda inn villuskýrslu síðar.

en: <h2>What is a "backtrace" ?</h2><p>A backtrace basically describes what was happening inside the application when it crashed, so the developers may track down where the mess started. They may look meaningless to you, but they might actually contain a wealth of useful information.<br />Backtraces are commonly used during interactive and post-mortem debugging.</p>
is: <h2>Hvað er "endurrakning" (e. backtrace)?</h2><p>Endurrakning lýsir því sem gerðist í forritinu þegar það hrundi svo forritarar þess geti rakið sig að uppruna villunnar. Þessi gögn virðast e.t.v. merkingarlaus við fyrstu sýn en þau innihalda mikið af gagnlegum upplýsingum. <br />Endurrakningar eru oft notaðar í aflúsun bæði þegar forritið er í keyrslu og eftir að það stöðvast.</p>

[ctx: @info:status]
en: Loading...
is: Hleður...

[ctx: @info:status]
en: Generating backtrace... (this may take some time)
is: Útbý endurrakningu... (þetta gæti tekið nokkra stund)

[ctx: @info]
en: Another debugger is currently debugging the same application. The crash information could not be fetched.
is: Annað aflúsunarforrit er að aflúsa sama hugbúnað. Ekki var hægt að sækja villuupplýsingarnar.

[ctx: @info:status]
en: The crash information could not be fetched.
is: Ekki tókst að sækja villuupplýsingarnar.

[ctx: @info/rich]
en: Another debugging process is attached to the crashed application. Therefore, the DrKonqi debugger cannot fetch the backtrace. Please close the other debugger and click <interface>Reload</interface>.
is: Önnur aflúsunarvinnsla er tengd forritinu sem hrundi. Af þeim sökum getur DrKonqi aflúsarinn ekki sótt endurrakninguna. Veldu annað aflúsunarforrit og smelltu á <interface>Endurhlaða</interface>.

[ctx: @info]
en: The generated crash information is useful
is: Villuupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru gagnlegar

[ctx: @info]
en: The generated crash information may be useful
is: Villuupplýsingarnar sem kerfið bjó til gætu verið gagnlegar

[ctx: @info]
en: The generated crash information is probably not useful
is: Villuupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru líklega ekki gagnlegar

[ctx: @info]
en: The generated crash information is not useful
is: Villuupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru ekki gagnlegar

[ctx: @info]
en: The rating of this crash information is invalid. This is a bug in DrKonqi itself.
is: Einkunnagjöfin fyrir þessar villuupplýsingar er ógild. Þetta er villa í DrKonqi.

[ctx: @info/rich]
en: You can click the <interface>Install Debug Symbols</interface> button in order to automatically install the missing debugging information packages. If this method does not work: please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace; install the needed packages (<link url='%2'>list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
is: Þú getur smellt á hnappinn <interface>Setja upp aflúsunartákn</interface> til að setja sjálfkrafa upp þá aflúsunarupplýsingapakka sem vantar. Ef það virkar ekki: lestu yfir <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> (hvernig útbúa á gagnlegar villuskýrslur) til að fá upplýsingar um hvernig gagnleg endurrakning er gerð; settu upp nauðsynlega pakka (<link url='%2'>listi yfir skrár</link>) og smelltu á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: Please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace; install the needed packages (<link url='%2'>list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
is: Skoðaðu<link url='%1'>How to create useful crash reports</link> til að fá upplýsingar um hvernig gagnleg endurrakning er gerð; settu upp nauðsynlega pakka (<link url='%2'>listi yfir skrár</link>) og smelltu á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.

[ctx: @info:status]
en: The debugger has quit unexpectedly.
is: Aflúsarinn stöðvaðist óvænt.

[ctx: @info:status]
en: The crash information could not be generated.
is: Ekki tókst að útbúa villuupplýsingarnar.

[ctx: @info/rich]
en: You could try to regenerate the backtrace by clicking the <interface>Reload</interface> button.
is: Þú getur reynt að endurgera endurrakninguna með því að smella á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>

[ctx: @info:status]
en: <strong>The debugger application is missing or could not be launched.</strong>
is: <strong>Aflúsunarforritið er ekki til staðar eða ekki tókst að keyra það.</strong>

[ctx: @info/rich]
en: <strong>You need to first install the debugger application (%1) then click the <interface>Reload</interface> button.</strong>
is: <strong>Þú þarft fyrst að setja upp aflúsunarforritið (%1) og smella svo á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.</strong>

[ctx: @title:window]
en: Error during the installation of debug symbols
is: Villa við uppsetningu á aflúsunartáknum

note: i18nc here because that'd close the html tag but we need to append an unordered list of paths
en: The packages containing debug information for the following application and libraries are missing:
is: Pakkarnir sem innihalda aflúsunarupplýsingar fyrir eftirfarandi hugbúnað og hugbúnaðarsöfn eru ekki til staðar:

[ctx: messagebox title]
en: Missing debug information packages
is: Aflúsunarupplýsingapakka vantar

[ctx: @info/plain]
en: <placeholder>In detail, tell us what you were doing  when the application crashed.</placeholder>
is: <placeholder>Lýstu því nákvæmlega hvað þú varst að gera þegar forritið hrundi.</placeholder>

[ctx: @info]
en: Subprocess exited with error: %1
is: Undirvinnsla hætti með villu: %1

[ctx: @info]
en: Subprocess crashed. Check your installation.
is: Undirvinnsla hrundi. Kannaðu uppsetninguna þína.

[ctx: @title CLI title]
en: Crashed Processes Viewer
is: Skoðari fyrir hrundar vinnslur

[ctx: @info program description]
en: Offers detailed view of past crashes
is: Veitir ítarlegt yfirlit yfir eldri hrun

en: (C) 2020-2022, The DrKonqi Authors
is: (C) 2020-2022, höfundar DrKonqi

[ctx: @title]
en: Failure
is: Bilun

[ctx: @info]
en: Failed to access crash data for unknown reasons.
is: Mistókst að opna hrungögn af óþekktum ástæðum.

[ctx: @title]
en: Details
is: Nánar

[ctx: @action]
en: Copy to Clipboard
is: Afrita á klippispjald

[ctx: @action]
en: Run Interactive Debugger
is: Keyra gagnvirkan aflúsara

[ctx: @title]
en: Crashes
is: Hrun

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: Loading crash reports
is: Hleð villuskýrslur

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: No processes have crashed yet
is: Engar vinnslur hafa hrunið enn sem komið er

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: No crashes matching the search
is: Engin hrun samsvara leitinni

[ctx: @title:window]
en: Overview
is: Yfirlit

[ctx: @info:progress]
en: Requesting installation of missing debug symbols packages...
is: Beðið um uppsetningu á aflúsunartáknapökkum sem vantar...

en: Cancel
is: Hætta við

[ctx: @title:window]
en: Missing debug symbols
is: Aflúsunartákn vantar

[ctx: @info]
en: Could not find debug symbol packages for this application.
is: Tókst ekki að finna aflúsunartáknapakka fyrir þetta forrit.

[ctx: @info]
en: An error was encountered during the installation of the debug symbol packages.
is: Villa kom upp við uppsetningu á aflúsunartáknapökkunum.

[ctx: @info]
en: Report saved to <filename>%1</filename>.
is: Skýrslan vistuð í <filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: Could not create a file in which to save the report.
is: Gat ekki búið til skrá til að vista skýrsluna í

[ctx: @title:window]
en: Save Report
is: Vista skýrslu

[ctx: @info]
en: Cannot open file <filename>%1</filename> for writing.
is: Get ekki opnað skrána <filename>%1</filename> til skriftar.

[ctx: @action:button]
en: &Restart Application
is: Endur&ræsa forrit

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to restart the crashed application.
is: Notaðu þennan hnapp til að endurræsa hrunda forritið.

[ctx: @title:tab general information]
en: &General
is: Al&mennt

[ctx: @title:tab]
en: &Developer Information
is: &Upplýsingar forritara

[ctx: @info]
en: <para>We are sorry, <application>%1</application> closed unexpectedly.</para>
is: <para>Því miður lokaðist <application>%1</application> óvænt.</para>

[ctx: @info]
en: <para>As the Crash Handler itself has failed, the automatic reporting process is disabled to reduce the risks of failing again.<nl /><nl />Please, <link url='%1'>manually report</link> this error to the KDE bug tracking system. Do not forget to include the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> tab.</para>
is: <para>Þar sem hrunumsjónarforritið sjálft hrundi er sjálfvirka skýrsluaðgerðin gerð óvirk til draga úr hættu á öðru hruni.<nl /> <nl /><link url='%1'>Sendu tilkynningu handvirkt</link> um þessa villu í KDE-villugrunninn. Ekki gleyma að setja með endurrakningu úr flipanum <interface>Upplýsingar fyrir forritara</interface>.</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crash handler dialog was started in safe mode.<nl />You can manually report this bug to %1 (including the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> tab.)</para>
is: <para>Skýrsluhjálpin er óvirk vegna þess að hrunumsjónarglugginn var opnaður á öryggissniði (e. safe mode).<nl />Þú getur sent villuskýrsluna handvirkt til %1 (þ.m.t. endurrakninguna úr flipanum <interface>Upplýsingar fyrir forritara</interface>.)</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crashed application appears to have been updated or uninstalled since it had been started. This prevents accurate crash reporting and can also be the cause of this crash.</para><para>After updating it is always a good idea to log out and back in to make sure the update is fully applied and will not cause any side effects.</para>
is: <para>Skýrsluhjálpin er óvirk vegna þess að hrunumsjónarforritið virðist hafa verið uppfært eða fjarlægt frá því það var opnað. Þetta kemur í veg fyrir nákvæma upplýsingagjöf um hrun og getur einnig verið ástæðan fyrir þessu hruni.</para><para>Eftir uppfærslu er alltaf góð hugmynd að skrá sig út og aftur inn til að tryggja að uppfærslan sé að fullu sett upp og valdi engum aukaverkunum.</para>

[ctx: @info]
en: <para>You can help us improve KDE Software by reporting this error.<nl /><link url='%1'>Learn more about bug reporting.</link></para>
is: <para>Þú getur hjálpað okkur að bæta hugbúnað KDE með því að tilkynna þessa villu.<nl /><link url='%1'>Fá meiri upplýsingar um villutilkynningar</link></para>

[ctx: @info]
en: <para>You cannot report this error, because <application>%1</application> does not provide a bug reporting address.</para>
is: <para>Þú getur ekki tilkynnt þessa villu þar sem <application>%1</application> gefur ekki upp villutilkynningarslóð.</para>

[ctx: @label]
en: Details:
is: Nánar:

[ctx: @info Note the time information is divided into date and time parts]
en: <para>Executable: <application>%1</application> PID: %2 Signal: %3 (%4) Time: %5 %6</para>
is: <para>Keyrsluskrá: <application>%1</application> PID: %2 Merki: %3 (%4) Tími: %5 %6</para>

[ctx: @info:tooltip]
en: Close this dialog (you will lose the crash information.)
is: Loka þessum svarglugga (hrunupplýsingarnar munu glatast)

en: Crash Handler
is: Hrunumsjón

en: Crash Handler gives the user feedback if a program has crashed.
is: Hrunumsjónarforritið veitir notandanum upplýsingar þegar forrit hrynja.

en: (C) 2000-2018, The DrKonqi Authors
is: (C) 2000-2018, DrKonqi höfundarnir

[ctx: @info:shell]
en: The signal <number> that was caught
is: Merkis<númer> sem var gripið

[ctx: @info:shell]
en: <Name> of the program
is: <Heiti> forritsins

[ctx: @info:shell]
en: <Path> to the executable
is: <Slóð> á keyrsluskrána

[ctx: @info:shell]
en: The <version> of the program
is: <Útgáfa> forritsins

[ctx: @info:shell]
en: The bug <address> to use
is: <Vistfang> villu sem á að nota

[ctx: @info:shell]
en: Translated <name> of the program
is: Þýtt <nafn> forritsins

[ctx: @info:shell]
en: Bugzilla product name
is: Bugzilla forritsheiti

[ctx: @info:shell]
en: The <PID> of the program
is: <PID>-tala forritsins

[ctx: @info:shell]
en: Startup <ID> of the program
is: Ræsinúmer forritsins (startup <ID>)

[ctx: @info:shell]
en: The program was started by kdeinit
is: Forritið var ræst af kdeinit

[ctx: @info:shell]
en: Disable arbitrary disk access
is: Slökkva á ójöfnum diskaðgangi

[ctx: @info:shell]
en: The program has already been restarted
is: Forritið hefur þegar verið endurræst

[ctx: @info:shell]
en: Keep the program running and generate the backtrace at startup
is: Halda forritinu í keyrslu og mynda endurrakningu við ræsingu

[ctx: @info:shell]
en: The <thread id> of the failing thread
is: <Þráðarauðkenni> þráðarins sem brást

[ctx: @info:shell]
en: Do not show a notification but launch the debug dialog directly
is: Ekki birta þessa tilkynningu heldur opna strax aflúsunargluggann

[ctx: @title:window]
en: Fetching the Backtrace (Automatic Crash Information)
is: Sæki endurrakninguna (sjálfvirkar hrunupplýsingar)

[ctx: @action:button]
en: Next
is: Næsta

[ctx: @info]
en: Failed to contact %1: <message>%2</message>
is: Mistókst að ná sambandi %1: <message>%2</message>

[ctx: @action]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @info]
en: Trying to contact %1…
is: Reyni að ná sambandi við %1...

[ctx: @title:window]
en: Your Knowledge
is: Það sem þú veist

[ctx: @info/rich]
en: Do you remember what you were doing prior to the crash?
is: Manstu hvað þú varst að gera rétt áður en hrunið varð?

[ctx: @action:button]
en: Yes
is: Já

[ctx: @action:button]
en: No
is: Nei

[ctx: @info/rich]
en: Does the application crash again if you repeat the same situation?
is: Hrynur forritið aftur ef þú endurtekur samsvarandi aðstæður?

[ctx: @info/rich]
en: Please select which additional information you can provide:
is: Veldu hvaða viðbótarupplýsingar þú getur veitt:

[ctx: @option:check kind of information the user can provide about the crash, %1 is the application name]
en: What I was doing when the application <application>%1</application> crashed
is: Hvað ég var að gera þegar forritið <application>%1</application> hrundi

[ctx: @action:check]
en: Unusual desktop behavior I noticed
is: Óvenjuleg virkni í skjáborðinu sem ég tók eftir

[ctx: @action:check]
en: Custom settings of the application that may be related
is: Sérstillingar í forritinu sem gætu tengst þessu

[ctx: @title]
en: Not Sufficiently Useful
is: Ekki nægilega gagnlegt

[ctx: @info]
en: The information you can provide is not considered helpful enough in this case.
    If you can't think of any more information, you can close the bug report dialog.
is: Upplýsingarnar sem þú gafst upp teljast ekki nógu gagnlegar í þessu tilviki.
    Ef þér detta ekki í hug neinar aðrar upplýsingar máttu loka villutilkynningarglugganum.</para>

[ctx: @title:window]
en: Developer Information
is: Upplýsingar forritara

[ctx: @action:button]
en: Install Debug Symbols
is: Setja upp aflúsunartákn

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to install the packages for missing debug symbols.
is: Notaðu þennan hnapp til að setja upp pakkana fyrir aflúsunartákn sem vantar.

[ctx: @action Report the bug on this domain]
en: Report on %1
is: Tilkynna villu %1

[ctx: @info:tooltip]
en: Starts the bug report assistant.
is: Ræsir hjálparforrit fyrir villuskýrslur.

[ctx: @action:button]
en: Reload
is: Endurhlaða

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to reload the crash information (backtrace). This is useful when you have
    installed the proper debug symbol packages and you want to obtain a better backtrace.
is: Notaðu þennan hnapp til að hlaða hrunupplýsingarnar aftur inn (endurrakning).
    Þetta er gagnlegt þegar búið er að setja upp góðan aflúsunartáknapakka og þú vilt ná betri endurrakningu.

[ctx: @action:button]
en: Copy
is: Afrita

[ctx: @action:button]
en: Save
is: Vista

[ctx: @info]
en: This backtrace is very limited because there was not enough memory available to generate a full backtrace. You can close some applications and try again.
is: Þessi endurrakning er mjög takmörkuð þar sem ekki var nægt minni til staðar til að gera endurrakningu að fullu. Þú getur lokað einhverjum forritum og reynt aftur.

[ctx: @action retry gathering crash data]
en: Retry
is: Reyna aftur

[ctx: @info/rich]
en: Click the <interface>Install Debug Symbols</interface> button in order to automatically install the missing debugging information packages. If this method
    does not work, read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful
    backtrace, install the needed packages (<link url='%2'>list of files</link>), then click the <interface>Reload</interface> button.
is: Smelltu á hnappinn <interface>Setja upp aflúsunartákn</interface> til að setja sjálfkrafa upp þá aflúsunarupplýsingapakka sem vantar. Ef það virkar ekki:
    lestu yfir <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> til að fá upplýsingar um hvernig gagnleg
    endurrakning er gerð; settu upp nauðsynlega pakka (<link url='%2'>listi yfir skrár</link>) og smelltu á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: Read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace, install the needed packages
    (<link url='%2'>list of files</link>), then click the <interface>Reload</interface> button.
is: Lestu <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> til að fá upplýsingar um hvernig gagnleg endurrakning er gerð. Settu upp nauðsynlega pakka
    (<link url='%2'>listi yfir skrár</link>), smelltu svo á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: Try to regenerate the backtrace by clicking the <interface>Reload</interface> button.
is: Þú getur reynt að gera endurrakninguna aftur með því að smella á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>

[ctx: @info/rich]
en: <emphasis strong='true'>First install the debugger application (%1), then click the <interface>Reload</interface> button.</emphasis>
is: <emphasis strong='true'>Settu fyrst upp aflúsunarforritið (%1) og smelltu svo á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>.</emphasis>

[ctx: @info/rich]
en: The backtrace generation was stopped due to memory pressure. You could try to regenerate the backtrace by clicking the <interface>Reload</interface> button.
is: Endurrakningin var stöðvuð vegna minnisálags. Þú getur reynt að endurgera endurrakninguna með því að smella á hnappinn <interface>Endurhlaða</interface>

[ctx: @label]
en: Automatically download debug symbols to enhance crash reports
is: Sækja sjálfkrafa aflúsunartákn til að bæta hrunskýrslur

[ctx: @info:tooltip]
en: Crash reports can be of greater value if additional debugging resources are downloaded from your distributor first.
    This may also cause increased memory usage, will take longer, and causes downloads of unknown size when a crash occurs. This is skipped automatically when using a metered internet connection.
is: Hrunskýrslur geta verið gagnlegri ef viðbótar aflúsunargögn eru sótt fyrst frá dreifingaraðila þínum.
    Þetta getur einnig haft í för með sér meiri minnisnotkun, tekið lengri tíma og valdið niðurhali af óþekktri stærð þegar kerfið hrynur. Þessu er sjálfkrafa sleppt þegar notuð er nettenging með gagnamælingu.

[ctx: @title:window]
en: Log in to the Bug Tracking System
is: Skrá inn í villueftirlitskerfið

[ctx: @info:status '1' is replaced with the short URL of the bugzilla]
en: You need to login with your %1 account in order to proceed.
is: Þú þarft að skrá þig inn á %1-aðganginn þinn til að geta haldið áfram.

[ctx: @label:textbox bugzilla account email]
en: Email Address:
is: Netfang:

[ctx: @label:textbox bugzilla account password]
en: Password:
is: Lykilorð:

[ctx: @option:check]
en: Save login information using the KDE Wallet system
is: Vista aðgangsupplýsingarnar með KDE Wallet-kerfinu

[ctx: @info/rich]
en: <note>You need a user account on the <link url='%1'>KDE bug tracking system</link> in order to file a bug report, because we may need to contact you later
    to request further information. If you do not have one, you can freely <link url='%2'>create one here</link>. Please do not use disposable email addresses.</note>
is: <note>Þú þarft notandaaðgang á <link url='%1'>KDE villueftirlitskerfinu</link> til að geta sent inn villuskýrslu því við þurfum hugsanlega að hafa samband
    við þig síðar og biðja um frekari upplýsingar. Ef þú ert ekki með aðgang geturðu <link url='%2'>sett hann upp hér</link>. Ekki nota einnota netföng.</note>

[ctx: @action:button]
en: Login
is: Skrá inn

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to login to the KDE bug tracking system using the provided email address and password.
is: Notaðu þennan hnapp til að skrá þig inn í KDE villuleitarkerfið með netfanginu og lykilorðinu sem þú gafst upp.

[ctx: @info]
en: <para>As the Crash Handler itself has failed, the
    automatic reporting process is disabled to reduce the
    risks of failing again.<nl /><nl />
    Please, <link url='%1'>manually report</link> this error
    to the KDE bug tracking system. Do not forget to include
    the backtrace from the <interface>Developer Information</interface>
    page.</para>
is: <para>Þar sem hrunumsjónarforritið sjálft hrundi er
    sjálfvirka skýrsluaðgerðin gerð óvirk til draga úr hættu
    á öðru hruni<nl />
    <nl /><link url='%1'>Sendu tilkynningu handvirkt</link>
    um þessa villu í KDE-villugrunninn. Ekki gleyma að setja
    með endurrakningu úr flipanum
    <interface>Upplýsingar fyrir forritara</interface>.

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crash handler dialog was started in safe mode.<nl />
    You can manually report this bug to <link>%1</link> (including the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> page.)</para>
is: <para>Skýrsluhjálpin er óvirk vegna þess að hrunumsjónarglugginn var opnaður á öryggissniði (e. safe mode).<nl />
    Þú getur sent villuskýrsluna handvirkt til <link>%1</link> (þm.t. endurrakninguna úr flipanum <interface>Upplýsingar fyrir forritara</interface>.)</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because
    the crashed application appears to have been updated or
    uninstalled since it had been started. This prevents accurate
    crash reporting and can also be the cause of this crash.</para>
    <para>After updating it is always a good idea to log out and back
    in to make sure the update is fully applied and will not cause
    any side effects.</para>
is: <para>Skýrsluhjálpin er óvirk vegna þess að hrun-
    umsjónarforritið virðist hafa verið uppfært eða fjarlægt
    frá því það var opnað. Þetta kemur í veg fyrir nákvæma
    upplýsingagjöf um hrun og getur einnig verið ástæðan fyrir
    þessu hruni.</para><para>Eftir uppfærslu er alltaf góð
    hugmynd að skrá sig út og aftur inn til að tryggja að uppfærslan
    sé að fullu sett upp og valdi engum aukaverkunum.</

[ctx: @info]
en: There was not enough memory to gather crash information. You can close some applications to free up memory and try again.
is: Ekki var nægt minni til staðar til að safna hrunupplýsingum. Þú getur lokað einhverjum forritum til að losa minni og reynt aftur.

[ctx: @info]
en: Gathering crash information failed for unknown reasons. You can retry, close the window, or <link url='%1'>view detailed output</link>.
is: Upplýsingasöfnun um hrun mistókst af óþekktum ástæðum. Þú getur reynt aftur, lokað glugganum eða <link url='%1'>skoðað ítarlegt úttak</link>.

[ctx: @info]
en: Gathering crash information failed for unknown reasons. You can retry, or close the window.
is: Upplýsingasöfnun um hrun mistókst af óþekktum ástæðum. Þú getur reynt aftur eða lokað glugganum.

[ctx: @title]
en: Crash Handler
is: Hrunumsjón

[ctx: @info]
en: <application>%1</application> has closed unexpectedly.
is: <application>%1</application> lokaðist óvænt.</para>

[ctx: @action]
en: Send Automatic Report
is: Senda sjálfkrafa inn villuskýrslu

[ctx: @action]
en: See Developer Information
is: Sjá upplýsingar forritara

[ctx: @title]
en: Bug Report Preview
is: Forskoðun á villuskýrslu

[ctx: @label/rich]
en: <para>This is a preview of the contents of the report which will be sent.</para><para>If you want to modify the report, return to the previous pages.</para>
is: <para>Þetta er forskoðun á efni skýrslunnar sem verður send.</para><para> Ef þú vilt breyta skýrslunni skaltu fara aftur á síðuna á undan.</para>

[ctx: @action:button]
en: Submit
is: Senda

[ctx: @info]
en: Waiting for data…
is: Beðið eftir gögnum...

[ctx: @info]
en: The generated crash information is useful.
is: Hrunupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru gagnlegar.

[ctx: @info]
en: The generated crash information may be useful.
is: Hrunupplýsingarnar sem kerfið bjó til gætu verið gagnlegar.

[ctx: @info]
en: The generated crash information is likely not useful.
is: Hrunupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru líklega ekki gagnlegar.

[ctx: @info]
en: The generated crash information is not useful.
is: Hrunupplýsingarnar sem kerfið bjó til eru ekki gagnlegar.

[ctx: @title]
en: Enter Details About the Crash
is: Settu inn upplýsingar um hrunið

[ctx: @info]
en: Please provide the following information in English.
is: Gefðu upp eftirfarandi upplýsingar á ensku.

[ctx: @info]
en: Title of the bug report:
is: Titill villuskýrslunnar:

[ctx: @info:tooltip examples of good bug report titles]
en: <subtitle>Examples of good titles:</subtitle>
    <list>
    <item>Plasma crashed after adding the Notes widget and writing on it</item>
    <item>Konqueror crashed when accessing the Facebook application 'X'</item>
    <item>Kopete closed after resuming the computer and talking to a MSN buddy</item>
    <item>Kate closed while editing a log file and pressing the Delete key a couple of times</item>
    </list>
is: <subtitle>Dæmi um góða titila:</subtitle>
    <list>
    <item>Plasma hrundi eftir að Minnismiðagræju var bætt við og skrifað í hana</item>
    <item>Konqueror hrundi við að opna Facebook-forritið 'X'</item>
    <item>Kopete lokaðist eftir að tölvan var vakin úr dvala og spjallað við vin á MSN</item>
    <item>Kate lokaðist við að breyta annálsskrá og ýtt var nokkrum sinnum á Delete-lykilinn</item>
    </list>

[ctx: @info]
en: Information about the crash:
is: Upplýsingar um hrunið:

[ctx: @info]
en: <subtitle>Describe in as much detail as possible the crash circumstances:</subtitle>
    <list>
    <item>Detail which actions were you taking inside and outside the application an instant before the crash.</item>
    <item>Note if you noticed any unusual behavior in the application or in the whole environment.</item>
    <item>Note any non-default configuration in the application</item>
    </list>
is: <subtitle>Lýstu eins nákvæmlega og hægt er aðdraganda hrunsins:</subtitle>
    <list>
    <item>Lýstu hvaða aðgerðir þú gerðir innan og utan forritsinsrétt áður en það hrundi.</item>
    <item>Nefndu ef þú tókst eftir óvenjulegri hegðun í forritinu eða í öllu umhverfinu.</item>
    <item>Nefndu ef stillingar aðrar en sjálfgefnar stillingar forritsins voru notaðar</item>
    </list>

[ctx: the minimum required length of a text was reached]
en: Minimum length reached
is: Lágmarkslengd náð

[ctx: the minimum required length of a text wasn't reached yet]
en: Provide more information
is: Gefðu nánari upplýsingar

[ctx: @info]
en: Distribution method:
is: Dreifingaraðferð:

[ctx: @item:inlistbox placeholder while loading]
en: Loading…
is: Hleð inn…

[ctx: @option:check]
en: KDE Platform is compiled from source
is: KDE Platform er byggt frá grunni með upprunakóða

[ctx: @info]
en: <note>The crash and system information will be automatically added to the bug report.</note>
is: <note>Upplýsingum um hrun og ástand kerfis verður sjálfkrafa bætt við villuskýrsluna.</note>

[ctx: @action:button]
en: Preview Report
is: Forskoða villuskýrsluna

[ctx: @action:button]
en: Save Report to File
is: Vista skýrslu í skrá...

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to save the crash information to a file for manual reporting.
is: Notaðu þennan hnapp til að vista hrunupplýsingarnar í skrá til að tilkynna handvirkt.

[ctx: @info]
en: Failed to submit bug report: <message>%1</message>
is: Mistókst að senda villuskýrslu: <message>%1.</message>

[ctx: @action retry submitting bug report]
en: Retry Submission
is: Reyna aftur að senda

[ctx: @info]
en: Submitting bug report…
is: Sendi villuskýrslu…

[ctx: @title]
en: Crash Report Sent
is: Villuskýrsla send

[ctx: @action %1 is an application name e.g. kwrite]
en: Restart %1
is: Endurræsa %1

[ctx: @info]
en: URL: <link url='%1'>%1</link>
is: Slóð: <link url='%1'>%1</link>

[ctx: @info]
en: Thank you for being a part of KDE. You may now close this window.
is: Takk fyrir að taka þátt í KDE. Þú mátt núna loka glugganum.

[ctx: @title]
en: Automatic Report
is: Sjálfvirk villuskýrsla

[ctx: @label submitting as crash report]
en: Collecting crash data. The collected data will automatically be submitted in the background.
is: Safna gögnum um hrunið. Gögn sem er safnað verða sjálfkrafa send inn í bakgrunni.

[ctx: @label]
en: Crash Report Sent
is: Villuskýrsla send

[ctx: @label other side of row 'in the future: [x] submit stuff automatically]
en: In the future:
is: Í framtíðinni:

[ctx: @label]
en: Automatically report crashes
is: Tilkynna sjálfkrafa um hrun

[ctx: @info:tooltip]
en: Always automatically submit a crash report to KDE's crash tracking system, with no manual input required.
    You will not receive any more crash notifications.
is: Alltaf senda sjálfkrafa villuskýrslu í hruneftirlitskerfi KDE. Engra aðgerða notanda er krafist.
    Þú færð ekki fleiri tilkynningar um hrun.

[ctx: @label placeholder text in TextArea]
en: Tell us more about the crash…
is: Segðu okkur meira frá hruninu...

[ctx: @action:button]
en: Send Message
is: Senda skilaboð

[ctx: @action:button]
en: Finish
is: Ljúka

[ctx: @title:window]
en: Reporting Assistant
is: Hjálp fyrir villuskýrslugerð

[ctx: @info/rich]
en: This assistant will analyze the crash information and guide you through the bug reporting process.
is: Þessi hjálp greinir hrunupplýsingarnar og leiðir þig í gegnum ferlið við að tilkynna um villuna.

[ctx: @info/rich note before starting the bug reporting process]
en: <para><note>Since communication between you and the developers is required for effective debugging,
    to continue reporting this bug it is <emphasis strong='true'>required for you to agree that developers may contact you</emphasis>.
    </note></para><para>Feel free to close this dialog if you do not wish to accept this.</para>
is: <para><note>Þar sem samskipti á milli þín og forritaranna eru nauðsynleg til að aflúsunin heppnist vel
    <emphasis strong='true'>þarftu að samþykkja að forritaranir megi hafa samband við þig</emphasis> til að halda áfram.
    </note></para><para>Þú mátt auðvitað loka þessum glugga ef þú vilt það ekki.</para>

[ctx: @action:button]
en: I Agree to be Contacted
is: Ég samþykki að haft sé samband við mig

[ctx: @info/status error]
en: Failed to get platform list
is: Mistókst að sækja stýrikerfalista

[ctx: @item:inlistbox user didn't tried to repeat the crash situation]
en: I did not try again
is: Ég reyndi ekki aftur

[ctx: @item:inlistbox the crash cannot be reproduce. reproduciblity->never]
en: Never
is: Aldrei

[ctx: @item:inlistbox the bug can be reproduced sometimes]
en: Sometimes
is: Stundum

[ctx: @item:inlistbox the bug can be reproduced every time]
en: Every time
is: Alltaf

[ctx: Notification text]
en: The application closed unexpectedly.
is: Forritið lokaðist óvænt.

[ctx: Notification text]
en: Please report this error to help improve this software.
is: Tilkynntu endilega þessa villu til að hægt sé að bæta forritið.

[ctx: Notification text]
en: The application closed unexpectedly. A report is being automatically submitted.
is: Forritið lokaðist óvænt. Verið er að senda sjálfkrafa inn villuskýrslu.

[ctx: Placeholder is an application name; it crashed]
en: %1 Closed Unexpectedly
is: %1 hætti óvænt

en: Please report this error to help improve this software.
is: Tilkynntu endilega þessa villu til að hægt sé að bæta forritið.

en: Report &Bug
is: Senda &villutilkynningu

en: &Restart Application
is: Endur&ræsa forrit

[ctx: Allows the user to hide this notifier item]
en: Hide
is: Fela

[ctx: @action:button, keep short]
en: Add Details
is: Bæta við uppl.

[ctx: Notification action button, keep short]
en: Report Bug
is: Senda villutilkynningu

[ctx: Notification action button, keep short]
en: Restart App
is: Endurræsa forrit

en: The debugger name passed to the parser factory
is: Aflúsunarheitið sem sent er í þáttarasmiðjuna

en: A file containing the backtrace.
is: Skrá sem inniheldur endurrakninguna.

en: BugzillaLib Test (DrKonqi2)
is: BugzillaLib-próf (DrKonqi2)

en: Test application for bugtracker manager lib
is: Prófunarforrit fyrir villurakningarstjóra

en: (c) 2009, DrKonqi2 Developers
is: (c) 2009, DrKonqi höfundarnir

[ctx: @info:shell]
en: bugstest.kde.org username
is: bugstest.kde.org notandanafn

[ctx: @info:shell]
en: bugstest.kde.org password
is: bugstest.kde.org lykilorð
