drkonqi - en to vi translation catalogue (195 entries)

[ctx: @action:button]
en: &Reload
vi: &Tải lại

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to reload the crash information (backtrace). This is useful when you have installed the proper debug symbol packages and you want to obtain a better backtrace.
vi: Dùng nút này để tải lại thông tin về sự cố (vết ngăn xếp). Việc này có ích khi bạn đã cài đặt các gói kí hiệu gỡ lỗi thích hợp và bạn muốn có một vết ngăn xếp tốt hơn.

[ctx: @action:button]
en: &Install Debug Symbols
vi: &Cài đặt các kí hiệu gỡ lỗi

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to install the missing debug symbols packages.
vi: Dùng nút này để cài đặt các gói kí hiệu gỡ lỗi còn thiếu.

[ctx: @info:tooltip]
en: Symbol installation is unavailable because the application was updated or uninstalled after it had been started.
vi: Việc cài đặt kí hiệu hiện không khả dụng vì ứng dụng đã được cập nhật hoặc gỡ cài đặt sau khi nó được khởi động.

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to copy the crash information (backtrace) to the clipboard.
vi: Dùng nút này để sao chép thông tin về sự cố (vết ngăn xếp) vào bảng nháp.

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to save the crash information (backtrace) to a file. This is useful if you want to take a look at it or to report the bug later.
vi: Dùng nút này để lưu thông tin về sự cố (vết ngăn xếp) vào một tệp. Việc này có ích nếu sau này bạn muốn xem lại hoặc báo lỗi.

en: <h2>What is a "backtrace" ?</h2><p>A backtrace basically describes what was happening inside the application when it crashed, so the developers may track down where the mess started. They may look meaningless to you, but they might actually contain a wealth of useful information.<br />Backtraces are commonly used during interactive and post-mortem debugging.</p>
vi: <h2>"Vết ngăn xếp" là gì?</h2><p>Một vết ngăn xếp về cơ bản mô tả những gì đã diễn ra bên trong ứng dụng khi nó gặp sự cố, để các nhà phát triển có thể tìm ra xem vấn đề xuất phát từ đâu. Chúng có thể trông vô nghĩa với bạn, nhưng có khả năng chúng thực sự chứa một lượng lớn thông tin có ích.<br />Vết ngăn xếp thường được dùng khi gỡ lỗi tương tác và tử hậu.</p>

[ctx: @info:status]
en: Loading...
vi: Đang tải...

[ctx: @info:status]
en: Generating backtrace... (this may take some time)
vi: Đang tạo vết ngăn xếp... (có thể mất chút thời gian)

[ctx: @info]
en: Another debugger is currently debugging the same application. The crash information could not be fetched.
vi: Một trình gỡ lỗi khác hiện đang gỡ lỗi ứng dụng này. Không tìm nạp được thông tin về sự cố.

[ctx: @info:status]
en: The crash information could not be fetched.
vi: Không tìm nạp được thông tin về sự cố.

[ctx: @info/rich]
en: Another debugging process is attached to the crashed application. Therefore, the DrKonqi debugger cannot fetch the backtrace. Please close the other debugger and click <interface>Reload</interface>.
vi: Một tiến trình gỡ lỗi khác đã được gắn vào ứng dụng gặp sự cố. Vì vậy, trình gỡ lỗi DrKonqi không thể tìm nạp được vết ngăn xếp. Vui lòng đóng trình gỡ lỗi khác đó và bấm <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info]
en: The generated crash information is useful
vi: Thông tin đã tạo về sự cố hữu ích

[ctx: @info]
en: The generated crash information may be useful
vi: Thông tin đã tạo về sự cố có thể hữu ích

[ctx: @info]
en: The generated crash information is probably not useful
vi: Thông tin đã tạo về sự cố có lẽ không hữu ích

[ctx: @info]
en: The generated crash information is not useful
vi: Thông tin đã tạo về sự cố không hữu ích

[ctx: @info]
en: The rating of this crash information is invalid. This is a bug in DrKonqi itself.
vi: Việc đánh giá thông tin về sự cố này không hợp lệ. Đây là một lỗi của bản thân DrKonqi.

[ctx: @info/rich]
en: You can click the <interface>Install Debug Symbols</interface> button in order to automatically install the missing debugging information packages. If this method does not work: please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace; install the needed packages (<link url='%2'>list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
vi: Bạn có thể bấm nút <interface>Cài đặt các kí hiệu gỡ lỗi</interface> để tự động cài đặt các gói thông tin gỡ lỗi còn thiếu. Nếu cách này không hoạt động, vui lòng đọc <link url='%1'>Cách tạo báo cáo sự cố hữu ích</link> để biết cách lấy một vết ngăn xếp có ích; cài đặt các gói cần thiết (<link url='%2'>danh sách các tệp</link>) và bấm nút <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: Please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace; install the needed packages (<link url='%2'>list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
vi: Vui lòng đọc <link url='%1'>Cách tạo báo cáo sự cố hữu ích</link> để biết cách lấy một vết ngăn xếp có ích; cài đặt các gói cần thiết (<link url='%2'>danh sách các tệp</link>) và bấm nút <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info:status]
en: The debugger has quit unexpectedly.
vi: Trình gỡ lỗi đã bất ngờ thoát.

[ctx: @info:status]
en: The crash information could not be generated.
vi: Không tạo được thông tin về sự cố.

[ctx: @info/rich]
en: You could try to regenerate the backtrace by clicking the <interface>Reload</interface> button.
vi: Bạn có thể thử tạo lại vết ngăn xếp bằng cách bấm nút <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info:status]
en: <strong>The debugger application is missing or could not be launched.</strong>
vi: <strong>Không có hoặc không khởi chạy được ứng dụng gỡ lỗi.</strong>

[ctx: @info/rich]
en: <strong>You need to first install the debugger application (%1) then click the <interface>Reload</interface> button.</strong>
vi: <strong>Bạn cần, trước tiên, cài đặt ứng dụng gỡ lỗi (%1) rồi bấm nút <interface>Tải lại</interface>.</strong>

[ctx: @title:window]
en: Error during the installation of debug symbols
vi: Lỗi khi đang cài đặt các kí hiệu gỡ lỗi

note: i18nc here because that'd close the html tag but we need to append an unordered list of paths
en: The packages containing debug information for the following application and libraries are missing:
vi: Còn thiếu các gói chứa thông tin gỡ lỗi cho các ứng dụng và thư viện sau:

[ctx: messagebox title]
en: Missing debug information packages
vi: Các gói thông tin gỡ lỗi còn thiếu

[ctx: @info/plain]
en: <placeholder>In detail, tell us what you were doing  when the application crashed.</placeholder>
vi: <placeholder>Cho chúng tôi biết một cách chi tiết bạn đang làm gì khi ứng dụng gặp sự cố.</placeholder>

[ctx: @info]
en: Subprocess exited with error: %1
vi: Tiến trình con thoát với lỗi: %1

[ctx: @info]
en: Subprocess crashed. Check your installation.
vi: Tiến trình con gặp sự cố. Kiểm tra bản cài đặt của bạn.

[ctx: @title CLI title]
en: DrKonqi Intensive Care
vi: Chăm sóc tích cực của DrKonqi

[ctx: @info program description]
en: Offers detailed view of past crashes
vi: Đưa ra cái nhìn chi tiết về các sự cố đã xảy ra

en: (C) 2020-2022, The DrKonqi Authors
vi: (C) 2020-2022, Các tác giả DrKonqi

[ctx: @title]
en: Details
vi: Chi tiết

[ctx: @action]
en: Copy to Clipboard
vi: Chép vào bảng nháp

[ctx: @action]
en: Run Interactive Debugger
vi: Chạy trình gỡ lỗi tương tác

[ctx: @title]
en: Crashes
vi: Sự cố

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: Loading crash reports
vi: Tải báo cáo sự cố

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: No processes have crashed yet
vi: Chưa có tiến trình nào gặp sự cố

[ctx: @info place holder for empty listview]
en: No crashes matching the search
vi: Không có sự cố nào khớp với tìm kiếm

[ctx: @title:window]
en: Intensive Care
vi: Chăm sóc tích cực

[ctx: @info:progress]
en: Requesting installation of missing debug symbols packages...
vi: Đang yêu cầu cài đặt các gói kí hiệu gỡ lỗi còn thiếu...

en: Cancel
vi: Huỷ

[ctx: @title:window]
en: Missing debug symbols
vi: Các kí hiệu gỡ lỗi còn thiếu

[ctx: @info]
en: Could not find debug symbol packages for this application.
vi: Không tìm được gói kí hiệu gỡ lỗi cho ứng dụng này.

[ctx: @info]
en: An error was encountered during the installation of the debug symbol packages.
vi: Gặp lỗi khi đang cài đặt các gói kí hiệu gỡ lỗi.

[ctx: @info]
en: Report saved to <filename>%1</filename>.
vi: Đã lưu báo cáo vào <filename>%1</filename>.

[ctx: @info]
en: Could not create a file in which to save the report.
vi: Không tạo được tệp để lưu báo cáo.

[ctx: @title:window]
en: Select Filename
vi: Chọn tên tệp

[ctx: @info]
en: Cannot open file <filename>%1</filename> for writing.
vi: Không thể mở tệp <filename>%1</filename> để ghi.

[ctx: @action:button]
en: &Restart Application
vi: &Khởi động lại ứng dụng

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to restart the crashed application.
vi: Dùng nút này để khởi động lại ứng dụng gặp sự cố.

[ctx: @title:tab general information]
en: &General
vi: &Chung

[ctx: @title:tab]
en: &Developer Information
vi: &Thông tin nhà phát triển

[ctx: @info]
en: <para>We are sorry, <application>%1</application> closed unexpectedly.</para>
vi: <para>Chúng tôi rất tiếc, <application>%1</application> đã bất ngờ thoát.</para>

[ctx: @info]
en: <para>As the Crash Handler itself has failed, the automatic reporting process is disabled to reduce the risks of failing again.<nl /><nl />Please, <link url='%1'>manually report</link> this error to the KDE bug tracking system. Do not forget to include the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> tab.</para>
vi: <para>Vì bản thân trình xử lí sự cố đã bị hỏng, tiến trình báo cáo tự động đã bị tắt để giảm nguy cơ hỏng một lần nữa.<nl /><nl />Vui lòng <link url='%1'>báo cáo thủ công</link> lỗi này đến hệ thống theo dõi lỗi của KDE. Đừng quên kèm theo vết ngăn xếp trong thẻ <interface>Thông tin nhà phát triển</interface>.</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crash handler dialog was started in safe mode.<nl />You can manually report this bug to %1 (including the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> tab.)</para>
vi: <para>Trợ tá báo cáo đã bị tắt vì hộp thoại trình xử lí sự cố được khởi động trong chế độ an toàn.<nl />Bạn có thể báo cáo thủ công lỗi này đến %1 (kèm theo vết ngăn xếp trong thẻ <interface>Thông tin nhà phát triển</interface>.)</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crashed application appears to have been updated or uninstalled since it had been started. This prevents accurate crash reporting and can also be the cause of this crash.</para><para>After updating it is always a good idea to log out and back in to make sure the update is fully applied and will not cause any side effects.</para>
vi: <para>Trợ tá báo cáo đã bị tắt vì ứng dụng gặp sự cố có vẻ đã được cập nhật hoặc gỡ cài đặt sau khi nó được khởi động. Việc này ngăn cản sự báo cáo chính xác về sự cố và cũng có thể chính là nguyên nhân của sự cố này.</para><para>Sau khi cập nhật, nên đăng xuất rồi đăng nhập lại để đảm bảo rằng bản cập nhật được áp dụng đầy đủ và không gây ra hiệu ứng phụ nào.</para>

[ctx: @info]
en: <para>You can help us improve KDE Software by reporting this error.<nl /><link url='%1'>Learn more about bug reporting.</link></para>
vi: <para>Bạn có thể giúp chúng tôi cải thiện phần mềm KDE bằng cách báo lỗi này.<nl /><link url='%1'>Tìm hiểu thêm về việc báo lỗi.</link></para>

[ctx: @info]
en: <para>You cannot report this error, because <application>%1</application> does not provide a bug reporting address.</para>
vi: <para>Bạn không thể báo lỗi này, vì <application>%1</application> không cung cấp địa chỉ báo lỗi nào.</para>

[ctx: @label]
en: Details:
vi: Chi tiết:

[ctx: @info Note the time information is divided into date and time parts]
en: <para>Executable: <application>%1</application> PID: %2 Signal: %3 (%4) Time: %5 %6</para>
vi: <para>Tệp thực thi: <application>%1</application> PID: %2 Tín hiệu: %3 (%4) Thời gian: %5 %6</para>

[ctx: @action:button this is the debug menu button label which contains the debugging applications]
en: &Debug
vi: &Gỡ lỗi

[ctx: @info:tooltip]
en: Starts a program to debug the crashed application.
vi: Khởi động một chương trình để gỡ lỗi ứng dụng gặp sự cố.

[ctx: @info:tooltip]
en: Close this dialog (you will lose the crash information.)
vi: Đóng hộp thoại này (bạn sẽ mất thông tin về sự cố.)

[ctx: @action:inmenu 1 is the debugger name]
en: Debug in %1
vi: Gỡ lỗi trong %1

en: The KDE Crash Handler
vi: Trình xử lí sự cố của KDE

en: The KDE Crash Handler gives the user feedback if a program has crashed.
vi: Trình xử lí sự cố của KDE phản hồi với người dùng khi một ứng dụng gặp sự cố.

en: (C) 2000-2018, The DrKonqi Authors
vi: (C) 2000-2018, Các tác giả DrKonqi

[ctx: @info:shell]
en: The signal <number> that was caught
vi: Số hiệu tín hiệu đã bắt được

[ctx: @info:shell]
en: <Name> of the program
vi: Tên của chương trình

[ctx: @info:shell]
en: <Path> to the executable
vi: Đường dẫn đến tệp thực thi

[ctx: @info:shell]
en: The <version> of the program
vi: Phiên bản của chương trình

[ctx: @info:shell]
en: The bug <address> to use
vi: Địa chỉ báo lỗi

[ctx: @info:shell]
en: Translated <name> of the program
vi: Tên phiên dịch của chương trình

[ctx: @info:shell]
en: Bugzilla product name
vi: Tên sản phẩm Bugzilla

[ctx: @info:shell]
en: The <PID> of the program
vi: PID của chương trình

[ctx: @info:shell]
en: Startup <ID> of the program
vi: ID khởi động của chương trình

[ctx: @info:shell]
en: The program was started by kdeinit
vi: Chương trình do kdeinit khởi động

[ctx: @info:shell]
en: Disable arbitrary disk access
vi: Tắt truy cập đĩa tuỳ ý

[ctx: @info:shell]
en: The program has already been restarted
vi: Chương trình đã được khởi động lại rồi

[ctx: @info:shell]
en: Keep the program running and generate the backtrace at startup
vi: Để chương trình chạy tiếp và tạo vết ngăn xếp khi khởi động

[ctx: @info:shell]
en: The <thread id> of the failing thread
vi: ID luồng của luồng bị hỏng

[ctx: @info:shell]
en: Do not show a notification but launch the debug dialog directly
vi: Đừng hiển thị thông báo, mà khởi chạy trực tiếp hộp thoại gỡ lỗi

[ctx: @title]
en: Fetching the Backtrace (Automatic Crash Information)
vi: Đang tìm nạp vết ngăn xếp (thông tin tự động về sự cố)

[ctx: @action:button]
en: Show backtrace content (advanced)
vi: Hiện nội dung vết ngăn xếp (nâng cao)

[ctx: @action:button]
en: Next
vi: Tiếp

[ctx: @info]
en: Failed to contact bugs.kde.org: <message>%1</message>
vi: Liên hệ bugs.kde.org thất bại: <message>%1</message>

[ctx: @action]
en: Retry
vi: Thử lại

[ctx: @info]
en: Trying to contact bugs.kde.org...
vi: Đang liên hệ bugs.kde.org...

[ctx: @title:window]
en: What do You Know About the Crash?
vi: Bạn biết gì về sự cố này?

[ctx: @info/rich]
en: Do you remember what you were doing prior to the crash?
vi: Bạn có nhớ bạn đang làm gì trước khi xảy ra sự cố không?

[ctx: @action:button]
en: Yes
vi: Có

[ctx: @action:button]
en: No
vi: Không

[ctx: @info/rich]
en: Does the application crash again if you repeat the same situation?
vi: Sự cố có xảy ra lại với ứng dụng khi bạn lặp lại tình huống không?

[ctx: @info/rich]
en: Please select which additional information you can provide:
vi: Vui lòng chọn thông tin bổ sung mà bạn có thể cung cấp:

[ctx: @option:check kind of information the user can provide about the crash, %1 is the application name]
en: What I was doing when the application <application>%1</application> crashed
vi: Việc tôi đang làm khi ứng dụng <application>%1</application> gặp sự cố

[ctx: @action:check]
en: Unusual desktop behavior I noticed
vi: Hành vi bất thường trên máy mà tôi để ý thấy

[ctx: @action:check]
en: Custom settings of the application that may be related
vi: Thiết lập tuỳ biến có thể liên quan của ứng dụng

[ctx: @title]
en: Not Sufficiently Useful
vi: Không đủ hữu ích

[ctx: @info]
en: <para>The information you can provide is not considered helpful enough in this case. If you can't think of any more information you can close the bug report dialog.</para>
vi: <para>Thông tin bạn cung cấp được cho là không đủ hữu ích trong trường hợp này. Nếu bạn không có thêm thông tin nào khác, bạn có thể đóng hộp thoại báo lỗi.</para>

[ctx: @title:window]
en: Developer Information
vi: Thông tin nhà phát triển

[ctx: @action:button]
en: Install Debug Symbols
vi: Cài đặt các kí hiệu gỡ lỗi

[ctx: @action:button]
en: Reload
vi: Tải lại

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to reload the crash information (backtrace). This is useful when you have
    installed the proper debug symbol packages and you want to obtain a better backtrace.
vi: Dùng nút này để tải lại thông tin về sự cố (vết ngăn xếp). Việc này có ích khi bạn đã cài đặt
    các gói kí hiệu gỡ lỗi thích hợp và bạn muốn có một vết ngăn xếp tốt hơn.

[ctx: @action:button]
en: Copy
vi: Chép

[ctx: @action:button]
en: Save
vi: Lưu

[ctx: @info]
en: <subtitle>What is a "backtrace" ?</subtitle><para>A backtrace basically describes what was
    happening inside the application when it crashed, so the developers may track
    down where the mess started. They may look meaningless to you, but they might
    actually contain a wealth of useful information.<nl />Backtraces are commonly
    used during interactive and post-mortem debugging.</para>
vi: <subtitle>"Vết ngăn xếp" là gì?</subtitle><para>Một vết ngăn xếp về cơ bản mô tả những gì đã
    diễn ra bên trong ứng dụng khi nó gặp sự cố, để các nhà phát triển có thể tìm ra xem vấn đề
    xuất phát từ đâu. Chúng có thể trông vô nghĩa với bạn, nhưng có khả năng chúng thực sự
    chứa một lượng lớn thông tin có ích.<nl />Vết ngăn xếp thường được dùng khi gỡ lỗi
    tương tác và tử hậu.</para>

[ctx: @info/rich]
en: You can click the <interface>Install Debug Symbols</interface> button in order to automatically install the missing debugging information packages. If this method
    does not work: please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful
    backtrace; install the needed packages (<link url='%2'> list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
vi: Bạn có thể bấm nút <interface>Cài đặt các kí hiệu gỡ lỗi</interface> để tự động cài đặt các gói thông tin gỡ lỗi còn thiếu. Nếu cách này không hoạt động,
    vui lòng đọc <link url='%1'>Cách tạo báo cáo sự cố hữu ích</link> để biết cách lấy một vết ngăn xếp có ích;
    cài đặt các gói cần thiết (<link url='%2'>danh sách các tệp</link>) và bấm nút <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: Please read <link url='%1'>How to create useful crash reports</link> to learn how to get a useful backtrace; install the needed packages (<link url='%2'>
    list of files</link>) and click the <interface>Reload</interface> button.
vi: Vui lòng đọc <link url='%1'>Cách tạo báo cáo sự cố hữu ích</link> để biết cách lấy một vết ngăn xếp có ích; cài đặt các gói cần thiết
    (<link url='%2'>danh sách các tệp</link>) và bấm nút <interface>Tải lại</interface>.

[ctx: @info/rich]
en: <emphasis strong='true'>You need to first install the debugger application (%1) then click the <interface>Reload</interface> button.</emphasis>
vi: <emphasis strong='true'>Bạn cần, trước tiên, cài đặt ứng dụng gỡ lỗi (%1) rồi bấm nút <interface>Tải lại</interface>.</emphasis>

[ctx: @title]
en: Look for Possible Duplicate Reports
vi: Tìm kiếm các báo cáo có khả năng trùng

[ctx: @info]
en: Searching bug database for duplicates…
vi: Đang tìm các báo cáo trùng trong cơ sở dữ liệu lỗi…

[ctx: @info/rich]
en: See if your bug has already been reported. Double click a report in the list and compare it to yours. You can suggest that your crash is a duplicate of that report or directly attach your information to it.
vi: Xem lỗi của bạn đã được báo cáo chưa. Bấm đúp vào một báo cáo trong danh sách và so sánh với báo cáo của bạn. Bạn có thể cho biết sự cố của bạn trùng với báo cáo đó hoặc trực tiếp thêm thông tin của bạn vào báo cáo đó.

[ctx: @title]
en: Duplicate?
vi: Trùng?

[ctx: @label]
en: Are you quite certain your crash is a duplicate of this bug report?
vi: Bạn có thật sự chắc chắn sự cố bạn gặp trùng lặp với bản báo lỗi này?

[ctx: @action:button]
en: Crash is a duplicate
vi: Sự cố trùng lặp

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this action when you are certain that your crash is a duplicate of this bug report
vi: Dùng hành động này khi bạn chắc chắn là sự cố bạn gặp trùng lặp với bản báo lỗi này

[ctx: @action:button]
en: Crash is not a duplicate
vi: Sự cố không trùng lặp

[ctx: @action:button]
en: Suggest this crash is related
vi: Đề xuất rằng sự cố này có liên quan

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to suggest that
                                         the crash you experienced is related to this bug
                                         report
vi: Dùng nút này để đề xuất rằng
                                         sự cố bạn gặp có liên quan đến bản báo lỗi này

[ctx: @action:button]
en: This crash is not related
vi: Sự cố này không liên quan

[ctx: @title]
en: Login into the bug tracking system
vi: Đăng nhập vào hệ thống theo dõi lỗi

[ctx: @info:status '1' is replaced with the short URL of the bugzilla]
en: You need to login with your %1 account in order to proceed.
vi: Bạn cần đăng nhập bằng danh khoản %1 của bạn để tiếp tục.

[ctx: @label:textbox bugzilla account email]
en: E-mail Address:
vi: Địa chỉ thư điện tử:

[ctx: @label:textbox bugzilla account password]
en: Password:
vi: Mật khẩu:

[ctx: @option:check]
en: Save login information using the KDE Wallet system
vi: Lưu thông tin đăng nhập bằng hệ thống Ví KDE

[ctx: @info/rich]
en: <note>You need a user account on the <link url='%1'>KDE bug tracking system</link> in order to file a bug report, because we may need to contact you later
    for requesting further information. If you do not have one, you can freely <link url='%2'>create one here</link>. Please do not use disposable email accounts.</note>
vi: <note>Bạn cần một danh khoản người dùng trong <link url='%1'>hệ thống theo dõi lỗi của KDE</link> để gửi báo cáo lỗi, vì chúng tôi có thể sẽ cần liên hệ với bạn
    để yêu cầu thêm thông tin. Nếu chưa có, bạn có thể thoải mái <link url='%2'>tạo một cái tại đây</link>. Đừng dùng các danh khoản thư dùng tạm.</note>

[ctx: @action:button]
en: Login
vi: Đăng nhập

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to login to the KDE bug tracking system using the provided e-mail address and password.
vi: Dùng nút này để đăng nhập vào hệ thống theo dõi lỗi của KDE bằng địa chỉ thư điện tử và mật khẩu đã cho.

[ctx: @action]
en: Report Bug
vi: Báo lỗi

[ctx: @info:tooltip]
en: Starts the bug report assistant.
vi: Khởi động trợ tá báo lỗi.

[ctx: @action]
en: Restart Application
vi: Khởi động lại ứng dụng

[ctx: @action]
en: Developer Information
vi: Thông tin nhà phát triển

[ctx: @info]
en: <para>As the Crash Handler itself has failed, the
    automatic reporting process is disabled to reduce the
    risks of failing again.<nl /><nl />
    Please, <link url='%1'>manually report</link> this error
    to the KDE bug tracking system. Do not forget to include
    the backtrace from the <interface>Developer Information</interface>
    tab.</para>
vi: <para>Vì bản thân trình xử lí sự cố đã bị hỏng, tiến
    trình báo cáo tự động đã bị tắt để giảm nguy cơ hỏng
    một lần nữa.<nl /><nl />
    Vui lòng <link url='%1'>báo cáo thủ công</link> lỗi này
    đến hệ thống theo dõi lỗi của KDE. Đừng quên kèm theo
    vết ngăn xếp trong thẻ <interface>Thông tin nhà phát triển</interface>.</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because the crash handler dialog was started in safe mode.<nl />
    You can manually report this bug to <link>%1</link> (including the backtrace from the <interface>Developer Information</interface> tab.)</para>
vi: <para>Trợ tá báo cáo đã bị tắt vì hộp thoại trình xử lí sự cố được khởi động trong chế độ an toàn.<nl />
    Bạn có thể báo cáo thủ công lỗi này đến <link>%1</link> (kèm theo vết ngăn xếp trong thẻ <interface>Thông tin nhà phát triển</interface>.)</para>

[ctx: @info]
en: <para>The reporting assistant is disabled because
    the crashed application appears to have been updated or
    uninstalled since it had been started. This prevents accurate
    crash reporting and can also be the cause of this crash.</para>
    <para>After updating it is always a good idea to log out and back
    in to make sure the update is fully applied and will not cause
    any side effects.</para>
vi: <para>Trợ tá báo cáo đã bị tắt vì ứng dụng gặp sự cố
    có vẻ đã được cập nhật hoặc gỡ cài đặt sau khi nó được
    khởi động. Việc này ngăn cản sự báo cáo chính xác về
    sự cố và cũng có thể chính là nguyên nhân của sự cố này.</para>
    <para>Sau khi cập nhật, nên đăng xuất rồi đăng nhập lại để
    đảm bảo rằng bản cập nhật được áp dụng đầy đủ và không
    gây ra hiệu ứng phụ nào.</para>

[ctx: @info Note the time information is divided into date and time parts]
en: <para>Executable: <application>%1</application> PID: %2 Signal: %3 (%4) Time: %5</para>
vi: <para>Tệp thực thi: <application>%1</application> PID: %2 Tín hiệu: %3 (%4) Thời gian: %5</para>

[ctx: @title]
en: Problem is Already Reported
vi: Vấn đề đã được báo cáo rồi

[ctx: @info]
en: Your crash has already been reported as <link url="%1">Bug %1</link>, which is a duplicate of the <emphasis strong='true'>closed</emphasis> <link url="%2">Bug %2</link>.
vi: Sự cố bạn gặp đã được báo cáo bằng <link url="%1">lỗi %1</link>, trùng lặp với <link url="%2">lỗi %2</link> <emphasis strong='true'>đã bị đóng</emphasis>.

[ctx: @info]
en: Your crash has already been reported as <link url="%1">Bug %1</link> which has been <emphasis strong='true'>closed</emphasis>.
vi: Sự cố bạn gặp đã được báo cáo bằng <link url="%1">lỗi %1</link> <emphasis strong='true'>đã bị đóng</emphasis>.

[ctx: @info]
en: Your crash has already been reported as <link url="%1">Bug %1</link>, which is a <emphasis strong='true'>duplicate</emphasis> of <link url="%2">Bug %2</link>
vi: Sự cố bạn gặp đã được báo cáo bằng <link url="%1">lỗi %1</link>, <emphasis strong='true'>trùng lặp</emphasis> với <link url="%2">lỗi %2</link>

[ctx: @info]
en: Your crash is a <emphasis strong='true'>duplicate</emphasis> and has already been reported as <link url="%1">Bug %2</link>.
vi: Sự cố bạn gặp <emphasis strong='true'>trùng lặp</emphasis> và đã được báo cáo bằng <link url="%1">lỗi %2</link>.

[ctx: @label]
en: You may choose to add additional information, but you should only do so if you have new or requested information.
vi: Bạn có thể chọn nhập thông tin bổ sung, nhưng chỉ nên làm vậy nếu bạn có thông tin mới hoặc được yêu cầu.

[ctx: @action:button]
en: Close
vi: Đóng

[ctx: @action:button]
en: Attach Additional Information
vi: Kèm thông tin bổ sung

[ctx: @title]
en: Preview the Report
vi: Xem thử báo cáo

[ctx: @label/rich]
en: <para>This is a preview of the report's contents which will be sent.</para><para>If you want to modify it go to the previous pages.</para>
vi: <para>Đây là bản xem thử nội dung của báo cáo sẽ được gửi đi.</para><para>Nếu bạn muốn chỉnh sửa, hãy quay về các trang trước.</para>

[ctx: @action:button]
en: Submit
vi: Gửi

[ctx: @info]
en: Waiting for data…
vi: Đang chờ dữ liệu…

[ctx: @title]
en: Enter the Details about the Crash
vi: Nhập chi tiết về sự cố

[ctx: @info]
en: Please provide the following information in English.
vi: Vui lòng cung cấp các thông tin sau bằng tiếng Anh.

[ctx: @info]
en: Title of the bug report:
vi: Tiêu đề bản báo lỗi:

[ctx: @info:tooltip examples of good bug report titles]
en: <subtitle>Examples of good titles:</subtitle>
    <list>
    <item>Plasma crashed after adding the Notes widget and writing on it</item>
    <item>Konqueror crashed when accessing the Facebook application 'X'</item>
    <item>Kopete closed after resuming the computer and talking to a MSN buddy</item>
    <item>Kate closed while editing a log file and pressing the Delete key a couple of times</item>
    </list>
vi: <subtitle>Ví dụ các tiêu đề tốt:</subtitle>
    <list>
    <item>Plasma crashed after adding the Notes widget and writing on it</item>
    <item>Konqueror crashed when accessing the Facebook application 'X'</item>
    <item>Kopete closed after resuming the computer and talking to a MSN buddy</item>
    <item>Kate closed while editing a log file and pressing the Delete key a couple of times</item>
    </list>

[ctx: @info]
en: Information about the crash:
vi: Thông tin về sự cố:

[ctx: @info]
en: <subtitle>Describe in as much detail as possible the crash circumstances:</subtitle>
    <list>
    <item>Detail which actions were you taking inside and outside the application an instant before the crash.</item>
    <item>Note if you noticed any unusual behavior in the application or in the whole environment.</item>
    <item>Note any non-default configuration in the application</item>
    </list>
vi: <subtitle>Mô tả chi tiết nhất có thể về hoàn cảnh xảy ra sự cố:</subtitle>
    <list>
    <item>Trình bày các hành động bạn đang thực hiện trong và ngoài ứng dụng ngay trước khi xảy ra sự cố.</item>
    <item>Ghi lại bạn có nhận thấy hành vi nào bất thường trong ứng dụng hoặc trong toàn bộ môi trường.</item>
    <item>Ghi lại bất kì cấu hình nào không phải mặc định trong ứng dụng</item>
    </list>

[ctx: the minimum required length of a text was reached]
en: Minimum length reached
vi: Đã đạt độ dài tối thiểu

[ctx: the minimum required length of a text wasn't reached yet]
en: Provide more information
vi: Cung cấp thêm thông tin

[ctx: @info]
en: Distribution method:
vi: Phương pháp phân phối:

[ctx: @option:check]
en: KDE Platform is compiled from source
vi: Nền tảng KDE được biên dịch từ nguồn

[ctx: @info]
en: <note>The crash and system information will be automatically added to the bug report.</note>
vi: <note>Thông tin về sự cố và hệ thống sẽ được tự động thêm vào bản báo lỗi.</note>

[ctx: @action:button]
en: Preview Report
vi: Xem thử báo cáo

[ctx: @action:button]
en: Save Report to File
vi: Lưu báo cáo vào tệp

[ctx: @info:tooltip]
en: Use this button to save the crash information to a file for manual reporting.
vi: Dùng nút này để lưu thông tin về sự cố vào một tệp để báo cáo thủ công.

[ctx: @info]
en: Failed to submit bug report: <message>%1</message>
vi: Gửi bản báo lỗi thất bại: <message>%1</message>

[ctx: @action retry submitting bug report]
en: Retry Submission
vi: Thử gửi lại

[ctx: @info]
en: Submitting bug report...
vi: Đang gửi bản báo lỗi...

[ctx: @title]
en: Crash Report Sent
vi: Đã gửi báo cáo sự cố

[ctx: @info]
en: Thank you for being part of KDE. You can now close this window.
vi: Cảm ơn bạn đã tham gia đóng góp cho KDE. Giờ bạn có thể đóng cửa sổ này.

[ctx: @title:window]
en: Welcome to the Reporting Assistant
vi: Chào mừng đến với Trợ tá báo cáo

[ctx: @info/rich]
en: This assistant will analyze the crash information and guide you through the bug reporting process.
vi: Trợ tá này sẽ phân tích thông tin về sự cố và hướng dẫn bạn trong quá trình báo lỗi.

[ctx: @info/rich note before starting the bug reporting process]
en: <para><note>Since communication between you and the developers is required for effective debugging,
    to continue reporting this bug it is <emphasis strong='true'>required for you to agree that developers may contact you</emphasis>.
    </note></para><para>Feel free to close this dialog if you do not accept this.</para>
vi: <para><note>Để gỡ lỗi hiệu quả, cần có sự liên lạc giữa bạn và các nhà phát triển. Do đó, để tiếp tục
    báo cáo lỗi này, <emphasis strong='true'>bạn cần phải đồng ý rằng các nhà phát triển có thể sẽ liên hệ với bạn</emphasis>.
    </note></para><para>Đừng ngại đóng hộp thoại này nếu bạn không chấp nhận việc này.</para>

[ctx: @action:button]
en: I Agree to be Contacted
vi: Tôi đồng ý được liên hệ

[ctx: @info/status error]
en: Failed to get platform list
vi: Lấy danh sách nền tảng thất bại

[ctx: @item:inlistbox user didn't tried to repeat the crash situation]
en: I did not try again
vi: Tôi chưa thử lại

[ctx: @item:inlistbox the crash cannot be reproduce. reproduciblity->never]
en: Never
vi: Không bao giờ

[ctx: @item:inlistbox the bug can be reproduced sometimes]
en: Sometimes
vi: Đôi khi

[ctx: @item:inlistbox the bug can be reproduced every time]
en: Every time
vi: Luôn luôn

[ctx: Placeholder is an application name; it crashed]
en: %1 Closed Unexpectedly
vi: %1 đã bất ngờ bị đóng

en: Please report this error to help improve this software.
vi: Vui lòng báo lỗi này để giúp cải thiện phần mềm.

en: Report &Bug
vi: &Báo lỗi

en: &Restart Application
vi: &Khởi động lại ứng dụng

[ctx: Allows the user to hide this notifier item]
en: Hide
vi: Ẩn

[ctx: Notification text]
en: Please report this error to help improve this software.
vi: Vui lòng báo lỗi này để giúp cải thiện phần mềm.

[ctx: Notification text]
en: The application closed unexpectedly.
vi: Ứng dụng đã bất ngờ bị đóng.

[ctx: Notification action button, keep short]
en: Report Bug
vi: Báo lỗi

[ctx: Notification action button, keep short]
en: Restart App
vi: Khởi động lại ứng dụng

en: The debugger name passed to the parser factory
vi: Tên trình gỡ lỗi được truyền vào cho nhà máy tạo trình phân tách (parser factory)

en: A file containing the backtrace.
vi: Tệp chứa vết ngăn xếp.

en: BugzillaLib Test (DrKonqi2)
vi: Kiểm thử BugzillaLib (DrKonqi2)

en: Test application for bugtracker manager lib
vi: Ứng dụng kiểm thử cho thư viện quản lí trình theo dõi lỗi

en: (c) 2009, DrKonqi2 Developers
vi: (c) 2009, Các nhà phát triển DrKonqi2

[ctx: @info:shell]
en: bugstest.kde.org username
vi: tên người dùng bugtest.kde.org

[ctx: @info:shell]
en: bugstest.kde.org password
vi: mật khẩu bugtest.kde.org
