ecere - en to vi_VI translation catalogue (129 entries)

en:    %s: No such file or directory
vi_VI:    %s: Không có file hoặc thư mục đang tìm

en:  Compiler Configuration
vi_VI:  Cấu hình Trình biên dịch

en:  Configuration
vi_VI:  Cấu hình

en:  Properties
vi_VI:  Thuộc tính

en:  and its sub directories
vi_VI:  và các thư mục con của nó

en:  before search was aborted
vi_VI:  trước khi tìm kiếm bị bỏ qua

en:  compiler configuration?
vi_VI:  cấu hình trình biên dịch?

en:  configuration?
vi_VI:  cấu hình?

en:  file is not part of any project.
vi_VI:  file không thuộc bất kỳ project nào.

en:  was
vi_VI:  đã

en:  with exit code %s
vi_VI:  với mã trả về %s

en:  with file name matching "%s"
vi_VI:  với tên file trùng với "%s"

en: %s - %s%smakefile for %s config...
vi_VI: %s - %s%smakefile cho %s cài đặt...

en: %s Compiler
vi_VI: %s Trình biên dịch

en: %s Constructor, %s:%d
vi_VI: %s Phương thức khởi tạo, %s:%d

en: %s Destructor, %s:%d
vi_VI: %s Phương thức giải phóng, %s:%d

en: %s Function, %s:%d
vi_VI: %s Hàm. %s:%d

en: %s Method, %s:%d
vi_VI: %s Phương thức, %s:%d

en: %s Project
vi_VI: %s Dự án

en: %s Property, %s:%d
vi_VI: %s Thuộc tính, %s:%d

en: %s search %s a total of %d match%s in %d out of the %d file%s searched
vi_VI: %s tìm thấy %s tổng cộng %d file trùng khớp với %s trong %d  ngoài %d file %s đã tìm

en: %s search did not find any file
vi_VI: %s không tìm thấy thấy file nào

en: %s search did not find any match in the %d files searched
vi_VI: %s không tìm thấy sự trùng khớp nào trong tồng số %d file đã tìm

en: %s search found a total of %d match%s in the %d file%s searched
vi_VI: %s tìm tháy tất cả %d file trùng khớp %s trong tổng số %d file đã tìm

en: (Right click or press Ctrl-Del to revert an option to inherited value)
vi_VI: (Click chuột phải hoặc nhấn Ctrl-Del để phục hồi tùy chọn về giá trị thừa kế)

en: (unnamed)
vi_VI: (không tên)

en: 3D Studio Model Files (*.3ds)
vi_VI: tập tin 3D Studio Model (*.3ds)

en: API Reference
vi_VI: Tham khảo API

en: Aborted
vi_VI: Bỏ qua

en: About the Ecere SDK
vi_VI: Giới thiệu Ecere SDK

en: About...
vi_VI: Giới thiệu...

en: Absolute Path
vi_VI: Đường dẫn tuyệt đối

en: Active Compiler
vi_VI: Trình biên dịch tích cực

en: Add Files to Folder...
vi_VI: Thêm tập tin hoặc thư mục...

en: Add Files to Project
vi_VI: Thêm tập tin vào dự án

en: Add Files to Project...
vi_VI: Thêm tập tin vào dự án...

en: Add New Form...
vi_VI: Thêm form mới

en: Add Resources to Folder...
vi_VI: Thêm tài nguyên vào thư mục...

en: Add Resources to Project
vi_VI: Thêm tài nguyên vào dự án

en: Add Resources to Project...
vi_VI: Thêm tài nguyên vào dự án

en: Add a different project?
vi_VI: Thêm một dự án khác?

en: Add project to workspace...
vi_VI: Thêm dự án vào worspace...

en: Additional Include Directories
vi_VI: Thư mục dẫn xuất tăng cường

en: Additional Libraries
vi_VI: Thư viện tăng cường

en: Additional Library Directories
vi_VI: Thưc mục chứa thư viện tăng cường

en: All
vi_VI: Tất cả

en: All Debug Views
vi_VI: Hiện thị tất cả cửa sổ Debug

en: All files
vi_VI: Tất cả tập tin

en: Are you sure you want to remove the "%s" project
    from this workspace?
vi_VI: Bạn có chắc muốn xóa dự án "%s" khỏi workspave này?

en: Are you sure you want to remove the folder "%s"
    and all of its contents from the project?
vi_VI: Bạn có chắc muốn xóa thư mục "%s" và toàn bộ nội dung trong thư mục đó?

en: Are you sure you wish to delete the
vi_VI: Bạn có chắc muốn xóa

en: Are you sure you wish to discard changes made to the build options?
vi_VI: Bạn có muốn bỏ qua những thay đổi của tùy chọn biên dịch

en: Are you sure you wish to discard changes?
vi_VI: Bạn có chắc muốn bỏ qua các sự thay đổi?

en: Arrange Icons
vi_VI: Xắp xếp các Icon

en: Attach
vi_VI: Đính kèm

en: Attach %s
vi_VI: Đính kèm %s

en: Attempting to debug non-debug configuration
    Proceed anyways?
vi_VI: Đang cố gắng để debug cấu hình non-debug
    Tiến hành?

en: BMP Image
vi_VI: ảnh bitmap

en: Based on extension
vi_VI: Dựa trên tên mở rộng

en: Break
vi_VI: Dừng

en: Breakpoints
vi_VI: Điểm dừng

en: Browse Folder
vi_VI: Duyệt thư mục

en: Browse Project Folder
vi_VI: Duyệt thư mục dự án

en: Build
vi_VI: Biên dịch

en: Building library...
vi_VI: Đang biên dịch thư viện...

en: Building project %s using the %s configuration...
vi_VI: Đang biên dịch dự án %s sử dụng cấu hình %s...

en: C Compiler
vi_VI: Trình biên dịch C

en: C/C++/eC Files (*.ec, *.eh, *.c, *.cpp, *.cc, *.cxx, *.h, *.hpp, *.hh, *.hxx)
vi_VI: Tập tin C/C++/ec (*.ec, *.eh, *.c, *.cpp, *.cc, *.cxx, *.h, *.hpp, *.hh, *.hxx)

en: CAPS
vi_VI: Phím CAPS

en: Call Stack
vi_VI: Stack gọi lệnh

en: Cancel
vi_VI: Hủy bỏ

en: Cascade
vi_VI: Xếp chồng

en: Clean
vi_VI: Dọn dẹp

en: Cleaning project %s using the %s configuration...
vi_VI: Dọn dẹp dự án %s sử dụng cau961 hình %s...

en: Clear
vi_VI: Xoá

en: Close
vi_VI: Đóng

en: Close All
vi_VI: Đóng tất cả

en: Close IDE
vi_VI: Đóng IDE

en: Color Picker...
vi_VI: Hộp thoại lựa chọn màu...

en: Color Table
vi_VI: Bảng màu

en: Command Line Arguments
vi_VI: Tham số dòng lệnh (trong cửa sổ lệnh)

en: Command:
vi_VI: Câu lệnh:

en: Common
vi_VI: Chung

en: Compile
vi_VI: Biên dịch

en: Compile %s
vi_VI: Biên dịch %s

en: Compiler
vi_VI: Trình biên dịch

en: Compiler Configurations:
vi_VI: Cấu hình trình biên dịch

en: Compiling...
vi_VI: Đang biên dịch...

en: Completed
vi_VI: Hoàn tất

en: Compress
vi_VI: Nén

en: Condition
vi_VI: Điều kiện

en: Configurations:
vi_VI: Cấu hình:

en: Console Application
vi_VI: Ứng dụng console

en: Copy
vi_VI: Sao chép

en: Couldn't create file.
vi_VI: Không thể tạo tập tin

en: Couldn't read memory
vi_VI: Không thể truy xuất bộ nhớ

en: Create Form
vi_VI: Tạo Form

en: Create directory?
vi_VI: Tạo thư mục?

en: Debug
vi_VI: Gỡ lỗi

en: Debug Working Directory
vi_VI: Thư mục làm việc gỡ lỗi

en: Debuggable
vi_VI: có khả năng gỡ lỗi

en: Debugger Error: No target process ID
vi_VI: Lỗi gỡ lỗi: Không tìm thấy process ID

en: Debugger Fatal Error: Couldn't get GDB process ID
vi_VI: Lỗi gỡ lỗi nghiêm trọng: không thể lấy GDB process ID

en: Debugger Fatal Error: Couldn't start GDB
vi_VI: Lỗi gỡ lỗi nghiêm trọng: Không thể khởi động GDB

en: Debugger Fatal Error: GDB lost
vi_VI: Lỗi gỡ lỗi nghiêm trọng: GDB mất kiểm soát

en: Debugger required for symbol evaluation in "%s"
vi_VI: Trình gỡ lỗi  yêu cầu xác định symbol  trong "%s"

en: Debugging compressed applications is not supported
vi_VI: Không hỗ trợ gỡ lỗi ứng dụng được nén

en: Debugging stopped
vi_VI: Dừng việc gỡ lỗi

en: Default Compiler
vi_VI: Trình biên dịch mặc định

en: Default Name Space
vi_VI: Không gian tên mặc định

en: Default Target Directory
vi_VI: Thư mục đích mặc định

en: Delete
vi_VI: Xoá

en: Delete
vi_VI: Xóa

en: Delete %s
vi_VI: Xoá %s

en: Delete Folder
vi_VI: Xoá thư mục

en: Dereference failure for "%s"
vi_VI: Không tham khảo "%s" được

en: Description
vi_VI: Mô tả

en: Designer
vi_VI: Bộ thiết kế

en: Detach
vi_VI: Tách rời

en: Directories
vi_VI: Thư mục

en: Directory
vi_VI: Thư mục

en: Directory doesn't exist
vi_VI: Thư mục không tồn tại

en: Do you want to quickly create a temporary project?
vi_VI: Bạn có muốn tạo nhanh thư mục tạm?

en: Do you want to terminate the debugging session in progress?
vi_VI: Bạn có muốn kết thúc việc gỡ lỗi?

en: Document has been modified
vi_VI: Tài liệu đã bị chỉnh xửa

en: Ecere IDE Project
vi_VI: Dự á Ecere IDE

en: Ecere IDE Workspace
vi_VI: Thư mục làm việc Ecere IDE

en: Edit
vi_VI: Soạn thảo

en: Editor
vi_VI: Trình soạn thảo
